kama mtu atakuwa na siku bora analoneno alilolisikia kama mtu atakuwa na maisha bora anayo maneno yaliyoyasikia na maneno hayo siyo ya mtu sio ya baba siyo ya mama siyo ya rafiki bali ni maneno yatokayo kwa mungu mwenyewe ambaye akisema kila lichokisema ana uwezo wa kupitimiza unataka ni Badilishe maisha yako yaweje sh hayo majibu sio ya kwako umejibia watu wote umu ndani nikupe majibu yake anataka yesu abadilishe maisha yake yawe kama alivyo yakusudia yeye yesu hana kusudi lolote la kwako amekuamini alivyokuweka hapa akasema ivi ilime bustani na kuitunza utakavyoilima mimi tmttmembmbinu mbingu za bwana bai nchi amewapa the wlivdown h to them the wa toaessv e wl as i mbingu ni mbingu za bwana na nchi amewapa amewp na zaburi zaburi abbmbingu ni mbingu za bwana bali nchi amewapa wanadamu na ndiyo maana tunao watu ambao wanatuloga na mungu ni kama amenyamaza wanatutukana na yesu yuko ndani yetu na mungu ni kama amenyamaza mwona ile ishu ya goliati na daudi samueli wa kwanza kumi na saba biblia inasema goliati alitokea akayatukana majeshi tena anasema hivi leo hii nayatukana majeshi ya mungu aliye hai wana wa waiza wamekaa pale wanadhania jehova atashuka hakushuka nyamaza kimya hakushuka mungu hakushuka goliati anatukana siku thelathini na tisa anatukana one day akaja janki sema janki sema janki kaja janki mmoja kutokea nyumbani kwao ameleta chakula cha kaka zake kafika pale kwenye uwanja wa vita alafu anasema hivi ni nani atakayeiondoleaisrael jamaa akuomba hakufunga hakumuuliza mungu bwana je makusudi yako hapa nifanyeje anawasema hivi goliat anasema hivi huyu ni nani anauliza kwanza huyu ni nani imajini imajin madeni ulio nayo imais kazini ulizo nazo imajin ugonjwa ulionao alafu unauliza wewe ugonjwa ni nani umekaa hum ndani uau haya madeni ni nani mi wapendwa anasema hivi bwana nakusubiria unipe kusudi lako kusudi daudi anasema hivi huyu mfilisti asiyetairiwa ni nani wanamwanza kumwelezia ya sv yake huyu jamaa amepigana tangu utoto wake amefanya hivi amefanya hivi amefanya hivi daudi akasema atapewa nini at man he never even hnev hakuomba hakumuuliza mungu je mungu unapenda nimuuwe goliati je bwana uniereze je unapenda niingie vita je mungu kama nikusudilako kweli mimi niende niambie mwaekuona vile mnavyojuulizaga bwana je niende mwanza niende mbeya wapi mungu wapi He went striforward anasema ni nani huyu anawanza kumwambia huyu ni goliati na alipigana vita tangu utoto wake akasema hivi atapewa ninio he anapewa nini why do you prahat you pr k for the reward, man. <laughs> ewanini yeye atakayeiondolea israeli aibui wakaanza kumtajia sasa mzigo kwanza kabisa familia yake itakuwa huru maanaake nini hawatalipishwa kodi kwoo sola tu la sisi kulipishwa kodi linatosha kabisa kutupeleka kwenye maombi aa <laughs> familia yake itakuwa nini huru alafu mtu huyu mtu huyu familia yake itakuwa rafiki wa mfalme bili tatu ta atapewa mtoto wa mfalme daudi anasikilizia tu alafu nasema mfalme atamtajirisha daudi akasema akasemaamredi nime me <laughs> you see the guy lneve ask the holy spirit hakusema roa bwana sema nami sema nami rowa mungu jeni ende ala kenye a he bwana ni jabari angbwana ni ngome yangu watendao mabao wajapo nikaribia wataanguka na kujikwa jamaa ykukutanaol nani ya moyo wake alishamaliza unataka nikufanyie nini muwaze bartolomayo afike mbele za yesu akiwa haoni alafu aseme hivi nataka unipe kusudi la moyo wako uu yangu na yesu anamwambia hi kusudla moyo wako ajuaye mwaze ayubu anateseka kwenye majipu na mateso alaf aauuzyowaousuda moyo wangu m kuwoyeshee uacha vizuri kwahiyo kichapo unachoendelea kula ayubu kula yuyuno know, kitabu cha ayubu hakikuisha kwa utaratibu maalum mungu aliingilia kati aliyomsikia jamaa nalalamika ndo mungu kuingia kati la kusema va ngoja tulia basi nikwambie niambie nani kaumba manake jamaa likuanasm <laughs> kwenye malango ya mbingu anasumbua shetni yakuwa amemaliza shetn yakuwa amemaliza kwa sababuit shetani angeenda kuomba tena option nyingine kilichomfanya paulo aseme hivi katika uh, paulo alisema hivi majaribu hayakuwapata nyinyi isipokuwa ni kawaida ya nani ya wanadamu alafu akasema hivi pamoja na lile jaribu yeye mungu atafanya mlango wa kutokea ili msije mkajaribiwa kupita kwao ukiuona mlango sio kwa sababu umeomba sana ukiuona mlango sio kwa sababu jaribu liliisha ukiuona mlango umepimwa nguvu zako akaona usije ukazingua bibi bibiasema atafanya mlango ili tusije kujaribiwa kupita tuwezavyo ko kinachomalizaka majaribu sio kwamba majaribu yameisha kinachomalizaga majaribu ni kwamba tumepimwa nguvu zetu tukaonekana hapa akiendelea zaidi hapa tumekwisha anaishiaga nani na god is expecting us mungu anatutarajia sisi kwa akili yake aliyoiweka ndani yetu kwa neno lake kwa neno lake kwa neno lake narudia tena kwa nenolake. kwa neno lake neno lake akili yetu itakuwa akili yake tutajua tayari yatupasayo tutajua tayari yaliyo haki yetu kwa hiyo hata akituita mbele zake akasema unataka ni kufanye nini imefikia mahali sawa watoto wa mungu tunaona kama kuugua ni sehemu ya mapito kupitia vipindi fulani ashivi umkini kwamba bwana akali kutaka mii nami nipite hapa ile life transformation cause inakuonyesha njia inakupitisha kwenye maneno ya mungu na mafundisho yake ili kwamba mungu kwa makusudi yake tuone alilolikusudia kwenye maisha yetu mchana na usiku and then we claim that. we claim that that yani ungesema tu moja amesema yeye ndiye mchungaji wangu sitapungukiwa na kitu unataka nikufanyeni sitaki kupungukiwa As, as it yani usione haya kumwomba mungu vitu vizito hiyo impact vizitoiyounayoisema utaisikia tu kwenye nani kwenye, kwenye bango lile if you won't choose to go in hard miles with him <laughs> mmoja wa zamani ama preacher so irad soiesof othe pches anaitwa charles Finney. he was a very prayerful man kuwa anakaa uingereza that man alikuwa na uwezo wa kuomba kipindi cha baridi kali akipiga magoti namna hiya akiwa anaomba akiomba lile eneo analoombea linageuka kutoka kwenye barafu kuwa maji And the man had his own heat <laughs> upon the ground by prayer. That, that, that was the man. Now skmoja kaumbazema God give me Scotland or I die. Asking God for a city. jamaa naomba. anaomba anaomba daudi kwenye meditethen zake nyingi siku moja mungu akamwambia hivi niombe nami nitakupa mataifa ule uleso wimbo that man was from his meditation mungu anawambia niombe nami nitakupa mataifa nao that guy niliyokwambia mubi yeye aliomba nafsi za watu but you're a person ask god for a nation ask god for a city how acityowome mimi nauza vitenge au nauza viatu halafu mji unapita tu yani unapita kama mi god for halo naongea na watu hapa yeah. nauliza naongea na watu yeah. neno la mungu ndani yetu lituchallenge lituchallenge sio tukufanya alichosema mkua alichosema tutakuwa vichwa nasiomkia isiwe wimbo that should be our life inayosema pale sio tu ya maneno is is impact that is caused by the word, the word in us is, is to be very transformative kias kwamba inaingia ndani yetu to hatuwezi tena ku isipokua kuwa kile kile neno inachosemaa jin lasema kwa jina la yesu siwezi kuwa pungufu ya neno sema tena kwa jina la yesu nitakuwa kile kile neno linachosema na si wazi mara mbiliauj yani hatujishtukii hatujishtukii kumwambia mungu i i tanzania with these I need with dar munguarssalam unakaa iringa unasema naitaka iringa na watu wake weka botiki yako mahali hapo dai iringa weka saluni yako mahali dai iringa weka restoranti yako mahali dai iringa na watu wake watu waambiana kuulizana kuna mlokole mmoja jamani anauza wakija kuuliza masali anaabia alipokuja batolemayo kipafu Anamul, yesu anamuuliza unataka nikufanyie nini a bct kw aa nikiona tu mii nikiona tune <laughs> ano Kina petro anafika pale petro anamwambia leo hii hatuna fedha wala dhahabu nilichonacho ndicho nikupacho alafu akasema kwa cina la yesu simama huendei kiwete akasimama alafu akaingia ndani kiwete aliposimama hakuchukua bakuli la fedha because alijua alijua mi kilichonizuia ni miguu tu maanayake nini kuna vitu viko kwenye maisha yetu if we don't deal with them kama hatuta ruhusu neno livishuhulikie hela iwezi kuja kuna vitu leo hii tunavyo kwenye miili yetu kwenye maisha yetu kuna tabia tunazo kwenye maisha yetu kwenye miili yetu ambazo tuna nazo wakati tunaomba omba but when they are dealt with petro akumwambia e jamaa aetakumwambiwjamaav tunakuponya afu tunakupa mtaji no aligongwa muujiza wa miguu akatupa na hela kwa sababu aligani anajua kabisa apata ela ishakaa maanaake neno likija kwenye maisha ya mtu halimbadilishi roho yake tu halibadilishi nafsi yake tu linabadilisha na uchumi wake pia watu wa mungu impact ya kiroho peke yake bila kuwa na ya maisha ya kawaida haijawa haijawa bado haijwadohaijawa yesu alionekana kuwa na influence actually hili nenoikilichunguza ndani zaidi linatengeneza neno linaitwa kwa na huwezi na influence nakosauwezi ukawa na, na, na, na mguso kwenye jamii yako alafu ukakosa ushawishi kwenye jamii yako mtu yoyote ambaye anagusa jamii kwa nguvu ana uwezo wa kuishawishi jamii iende vile inavyotaka navyotaka kumwambia mtu mmoja fikiri hivi kwenye maisha yako watu wote ambao wana rani uchumi wa mkoa fulani wote wanaorani uchumi wa mkoa fulani wawe ni watu wa dini fulani au watu wa, wa wenye imani fulani ambayo sio ya, ya mungu au sio ya kristo alafu wanahitaji labda la kupitisha barabara kuelekea kwenye jengo lao la ibada wanafika pale wanasema hivi mweshimiwa mkuu wa mkoa sisi tutajenga barabara yote ya mtaa huu tarura watuachie tanrod watuachie sisi tumechanga hele zetu na bilioni tatu za kujenga barabara hii ombuo i pembeni tuombci tteka lsboma they they are coming and they say we biohe h alafu mchungaji mwakatutu tutampa eneo lake mchungaji mwakatutu atasemaje na washirika wake anawambiwa mchungaji mwakatuntu usijali mkuu wa mkoa anajaribua kumshawishi mchungaji mwakatuntu usijali hawa watu wanahela watakuhamisha hapo watakujengea na eneo zuri na kanisa lako litakuwa nzuri mchungaji mwakatuu anasema kyara utufigwe ajui kwa nini mungu alimwweka pale na kwa sababu hana hana ushawishi hawezi kugoma hana ushawishi hana majibu kwenye kwenyesoet kwa hiyo wanamuondoa pale wanampeleka zunzungu wanamjengea anasikia raha kuwa na kanisa zuri zuribo pale mungu kumbe alimwweka sraial ili kuzuia uchawi wa eneo kuzuia kuzuia abuebomuuliea aeaa lango lake gok jaaombia wewe ni lango la mungu, mungu kuingilia kwenye, kwenye mji wako tikise mwambie oya unaelewa siusukume huyo mtu sukuma kabisa ambie unaelewa wewe mwambie wewe ndio lango la mungu kuingilia kwenye mji wako unafanya nini sasa haleluya haleluya kama kuna maajabu yatafanyika kwenye jamii zetu ni kwa sababu watu walio na mungu watakusudia kufanya hayo maajabu Laini, kama na wenyewe wamekaa mahali wamejifungia wanamsubiri bwana ashushe bwana ashushe kusudi lake late, late. ima goliat anatukana anatukana 39 days. 39 days. just there was no a young man anasema <laughs> no anapewa nini akaambiwa vitu takavyopewa baada ya kuambiwa yale ambayo atapewa daudi akamwambia mfalme naomba ruhusa niondoe m- ni hii aibu daudi anaita aibu ni mambo gani ya aibu kwenye familia yenu yapo na unamsubiri bwana ashushe kusudi lake huenda mungu ameruhusu sisi tupitie hii kama ka- ka- ka- kitu cha ukoo huyu mtu anayesema haya anayesema atapewa nini huyu jamaa ukisoma zaburi zake zaburi ya hamsina moja nsemah mimbayangu <laughs> oh, <laughs> mimba ya mama angu mi aiusu alitungwa hatiani ainiusu nachotaka ni kuiondolea ral nyini kamdondosha goliati alivomdondosha chini raia tukio ukifanya watu ndio wanaimba sio wengi mnaongea mnaongea sana sana io wwinwngi ayo maandiko uyaache kuyaongea kwa watu saa hizi hayo maandiko ya kufanya kitu jifanye niisikia hivo hivo narudia haya maandiko uyaache unajua hata luka nane nasema hata matosina, mm, mm. This time haya maandiko ya kusababishia msukumo wa kufanya maamuzi magumu kuna miguu yako inatakiwa ipige kuna hatua upige sio kwa sababu na maumivu au na raha ila kwa sababu kuna andiko linakusumbua huku moyoni huwezi kutulia mpaka limetimia anasema nitatuliaje ikiwa bwana amenipa agizo aleluya yeremia anasema kila niliponyamaza kila nilipojaribu kunyamaza kuna kakitu nilikasikia kwenye kambi la vijana la living water Center kila nilipojaribu kunyamaza ile kambi ya mwezi wa tisa kuna kitu kilikuwa injete ndani ya mwili wangu kila nilipojaribu kupotezea anasema neno lake ilikuwa ni kama moto ndani ya mifupa hajasema moto ndani ya ulimi eh, was a ape lakini angetakiwa kusema moto ndani ya ulimi ah, alisema moto ndani ya mifupa Malake, nini my bones were moved to act yeremia anaambiwa na mungu kwenye one of the chapters za kitabu cha yeremia anaambiwa hivi nenda kwa ndugu yako binamu yako kanunue kiwanja mungu ametoa maagizo wesi anafanya ardhi anaambiwa kanunue kiwanja katafuta na mpimaji tafuta savea nenda ka, kapime kapime, kapime ka, kaenda ka, cha, kapima kanunua kiwanja kiwanja watu utumwani yeremia anasema umenidanganya wakati anaambiwa nunua kiwanja yeye kwenye moyo wake alijua mambo yatakaa freshi artabaki nayo saizi anaambiwa hivi watu wanaenda utumwani yeremia anasema no anaendautumwani renano kama roho yangu isivyo mahali hapa tena patakaliwa na watu o hakununua kiwanja kwa sababu mazingira alikuwa mazuri kununua kwasababu watu walikuwa napelekwa utumwani alinunua kiwanja kwasabu neno ilikuwa ni kama mifupa mifupalikma mifupa kwa sababu nalo neno linaniambia hivi mungu wangu atanijaliza mimi kwa kadri ya utajiri wake kila nalo lihitaji kila nikizuga kusema kwamba kwwnamba samba bema mii i kiwa naee asa e ee u biasa ene maneno haya ambayo yana neno na watumishi wa mungu kwenye maisha yetu kila siku unapomsikia yule mama anazungumza pale unapomsikia yule baba anazungumza unaposikia wachungaji unapo wanazungumza kwenye a zetu mbalimbali unaposikia wanazungumza sister mungu wa neno is <laughs> <laughs> is that word doing in your life? Is it doing in in it life eu <laughs> sema kwa jina la yesu neno la mungu alitaniacha salama lazima liniletee sema lazima liniletee liletesu lazima linigeuze kuwa watu tunaowasoma kwenye biblia, they were never bibiliaawakuwa unajua ni rahisi hivi rahiskuea iviusuf alikuwa ni genius genius asikudanganya mtu farao anadikler anasema na lile kauli ya farao wengi wanazania ni mungu amesema sio mungu farao alisema hivi tumpate wapi mtu kama huyu ambaye roowa mungu sio genius kwa sababu kumbuka farao kwenye nchi yake aliwaita watu wenye akili watafsiri ndoto wakaferi k that was not function of the brein itwabadoshitwas of, It of the spirit function of the spirit na fuifiritaya ule naromda katimpaka saizi nini wimbo mpya mpyaye tumekuja aelua <laughs> tumpate wapi ima imagini mtu ambaye anaamini katika uchawi anaamini katika anawaangalia wachawi wenzie anaambia wana hapa tumepigwa hatuna namna huyu dogo lazima tumh ana mungu mungu ambaye siwakwetu si ni washirikina ila hapa ili jambo letu liende tuairisheni <laughs> tusubirini mpaka atakapo kufa ndiomaana va bia, akanyanyuka fara nani wakati wa yusufu ulipoisha vitu hakuna hakuna hakuna mungu mwingine alikuwa mjini hakuna, yani hakuna maelezo ya misri yani hakuna maelezo ya ya ya ya nchi nchi misri misri iliendeaje iliendeleaje baada ya yusufu kuingia madarakani hakuna kwanini kwa sababu kulikuwa na ya miungu yusuf kaja mjini na mungu wake na ana majibu na anaonyesha shoo sizo za kawaida mahali ambapo wamekaa uko wakila yusufu rutuba isiyo ya kawaida ni nchi yaugenini amwezi wageni nchi nzuri kulikoa kwenu lakini gafla, wale watu wal watuwamtanieneojanwakumbukabiizahivi jangwa nakumbuka bibia hivi jangwa ataligeuza kuwa nchi yenye rutuba maanake ukimpa myahudi mwenye mungu ndani uyauya mpe jangwa lolote anaigeuza kuwa rutuba mpe biashara yoyote iliyochoka anaigeuza kuwa biashara yenye faida mpe kazi yoyote iliyoharibika anageuza kuwa kitu chema unapoingia kwenye field fulani kwenye biashara fulani kwenye kazi fulani unaingia kama nani naingia kama musa furaha au unaingia kama myahudi mwenye mungu ndani sema naingia kama myahudi mwenye mungu ndani manayake jangw likiretwa mbele yako unaligeuza kuwa nchiyirutma uo o uat na kwa sababu unajua the has stepped h myahudi hapo mwenye mungu kaingia kaingiapo simsubiria ashukanipe makusudi yangu ah, mimi yeye hey. amesema utakusudia ona yeye mungu anasema hivi utakusudia jambo nalo litafanya nini itafanyika alafu sisi tunasema hivi bwana tunasubiria makusudi yako okay, alijua exactly nikiona na hela nimepata jamaa hakurudi pale yesu akamwambia ona <laughs> ona jesus never. You see? ni i ahisajua siku hizi watu wanaomba sana mambo ya mali, mmm. ya mali macho. na na no nini macho macho yesu mambo ya <laughs> ya kiroho nilijua utaomba roho maliambo yomb ieacho oaroho yashushni rahisi wapendwa kujifanya anasprili kila kitu <laughs> rahisi sana bwana nipe macho ya rohoni niweze kuona aya tu ya mwilini ayaja kusaidia kitu mpaka zaizi naona fursa unazipita unataka macho ya rohoni wezi utasumbua aelua aelua gonge jirani yako kipes mwambie ndugu yangu mpaka dakika hii umeona nini tangu umepewa macho umeona nini ninakuombea kwa mungu kwa jina la yesu kongamano hili likubadilishe kuwa mtu mwingine ukirudi kwenye mkoa wako watajua kuna mtu kaingia na ana neno ndani yesu tasema yes, hivi mimi ni kikaa ndani yengu aluaeavi maneno yangu yakikaa ndani yenu maana manata ukisema hivi, god give me a vi alakusemahivi mimi ni ndani yenu na maneno yangu yakikaa ndani yenu ombeli kiroho semeni bwana nataka unipe nafsi za watu n no. mimi nikikaa ndani yenu na maneno yangu yakikaa ndani yenu hapo <laughs> sasa mwanangu haya jehova limo zini jehova shamba la hekamia jehova biashara yenye faida haya wale wazee wa life transformation maneno yamekaa ndani yake yaja kaa mpaka dakika hiyo umeomba nini so ulihudhuria ile kozi kama fomula kama sheria ya dini yetu ya living ni lazima uhudhurie ili upate kuukulia uokovu baada ya kuukulia uokovu pale kanisani ukajiunga na kwaya baada ya hapo unamwamini mungu kwa ajili ya mpya <laughs> at atu wa at us angalia inesent ya neno inayofanywa na, na watumishi wa mungu the man is so detailed to mke sue hiis giving you the raw word. the raw word e over 20 years have been listening to your father the man never mixed the man is never moved sticking to the word movement za watu zimekuja za maji zimekuja za mafuta zimekuja the mani stickin to the w stickin to thestickin to the wod watoto wake sasa namtumishingandungwi huku mwenzangu ana upako <laughs> unajua unajua tunaangalia ro anasemah <laughs> yesu akusema hivi mimi ni kikandani yenu na mchanga wangu kaka a mimi ni kikandani yenu na maneno yangu ya kikandani yenu ombeni lolote mtakalo litafanya eeaneno iai daniya oa ae yesu yuko ndani kwe we are the people of the word sisi watu waneno tulipaswa sisi ndo tuseme katika jina la yesu tunajua <laughs> waweza kufanya mambo yote ma... leo asubuhi mimi na mke wangu kuna kitu a kinatusumbua wiki nzima hii kwanzia jumaa juma, iliyopita no it was not last friday it was was it saturday wednesday leo ni lini it was last wednesday kuna simu fulani yamtum fulani mkubwa aliutafuta katuweza vitu vingi pakaka kaonge kafunguka kafunguka kafungukakafunguka kamsikiliza a kwanza sikumpa jibu yote nambiadon ah, worry mungu ana kitu chakufanya kaipotezean yani. afte two to three days akapiga tena kaongea uh, manday akapiga tena kaambia vangu this thing naw disturbing me What can we do? It seems like what to an attack a this thin human being. <laughs> I won't tell you of course. But it's the matter. It's a national matter. unaonaje mtumishi wa mungu tupe kima yako kwenye hili tunataka majibu tupate direction tumeuliza uliza watu wengi lakini tumeona tukuulize na wewe nikaambia mke wangu mimi mimi sina majibu ila mimi ndio hilo jibu nikasema will give one statement that will change the whole cause of the of ship nikisema ship nikisemaship government nikamchukua mkegaba s tukapiga magote nikasema bwana yesu ile naanza kuomba nataka kuliombea lile jambo nikatolewa kwenye lile jambo kabisa nikachuuta Nika naanza kusema hivi bwana sikiliza maombi yangu bwana wewe unaweza kufanya mambo makubwa na ya ajabu mno kuliko yale tuyaombayo natu ya wazayo kwa kadri ya nguvu itendayo kazi ndani yetu sasa bwana naachiria nguvu itendayo kazi ndani yangu ili itende hayo mambo makubwa na ya ajabu mno halafu nikasogea mbele kidogo nikazema mungu neno lako linasema paulo na sil walipokuwa wakiomba na kuimba gerezani milango ya gereza ilifunguka i don't know what happened but i emb ilifunguka nikasema tuna roho mtakatifu siku ile ya pentekoste ulipowajaa wanafunzi wako biblia inasema walipojaa r mtakatifu wakaanza kunena kwa lugha waliponena kwa lugha biblia inasema wakatokea watu wa mataifa watu wa nini wakasema huyu anaongea lugha yetu nikasema bwana nikapiga simu nikipiga simu waseme Hii. ni smu wasemehiuga ye afwaliea hivahi walisikia wale watu wakinena kwa lugha yao walikwepwa wabarbaii pale wakasikia Walikuwepo wa ethiopia walisikia walikuwepo wagana walisikia watu kutoka kushi walisikia lugha yao ikitamkwa robo shaka watukusemaroboshakaroboshawalikuwa wakinena lugha za mataifa ya watu na walikuwa wakinena nini walikuwa bibiawalikuwaakianena matendo makuu ya mungu so hos pipl waliokuwa wamekuja jerusalem siku ile walielewa leo sasa mchana hiyo mtumishi siono nimekuja kwa mkora nimetoa majibu <laughs> nawaza moyoni mwangu nawaza moyoni mwangu kama wote sisi tungekuwa tunajiona kwa namna hiyo ntakwambia watiza wachalenji challenge ya watu wenye neno nitakwambia past challenge ya makanisa yenye neno la mungu jingi ni moja tu many of them are are not spiritual they they have the word but they are not spiritual usinipige mawe kwanza nisikilize hapa ndo kama ulikuwa mekana jirani amesinzia mtia bao la mgongo listen to i najua pasta hta nihifadhi nisiwaangalia wasiaa kazia na waangalia wao iko hivi baba watch this anakuja malaika gabrieli anamwambia mariamu umepata neema halafu utapokea mimba sawa utapata mtoto sawa then malaika was about to go ameshafikisha ujumbe neno neno limeshahubiliwa chechi mariamu akauliza nitakuwaje kichwa na sio mkia nimefanyasindio a simeelewa nimefanya fa- hapo umeniambia nitapata mimba isemira isemiraomi sijui mume lakini ujumbe kutoka mbingunu nasemaje nitapita juu ya maji ujumbe kutoka migunu nasemaje nu safina yake lielea juu ya maji yani, biashara ya edina. ya edina itaelea juu ya mawimbi wakati biashara biashara za za zinazama ya ya ya kwake itaelea yani, safina safina nani ya nuu, neno linachokupa kama uliona safina ya nuu inaelea ya yako wakati zaingine zinazama so the way come now nino limekuja linasema wewe mungu amesema utakuwa kichwa na nasio mkia unaondoka tu kichwa na sio mkia utakua no, kich naiomkbibaemaariamu akauliza litakuwaje neno hili maana mimi sina mtaji <laughs> maana mimi sina hela naa nambia vit mungu atakupa nyumba iski okay. is is bab mmojawatuwanakudanganya wanapokwambia utapata nyumba kaambia inawezekana i wayadwalaym haleluya so unaposikia nabii wa bwana anadondosha au mtumishi wa bwana au mtume wa bwana anaposema hivi pokea nyumba sio kwamba haiwezekani walo wanadanganya wadanganyi wale majamaa nakuambia mi wadanganyi ni mwenyewe simaishi maisha yayo mi nimekula vingi tu ambavyo sio vya kwangu kibao mpaka kesho mzee mimi nakusanya viwanja miaka mitatu kutokea sasa hapa morogoro mimi nitakuwa tajiri manyumba hapo sijanena kwa imani jamani hapo sijanena kwa imani hapo nimenena matendo ya kawaida siyo ya imani hayo yani ni matendo ya potfolio zangu ukiniuliza nimefanyejefanyeje nitakupa formula wayahudi wote wote kuanzia abraham hawakuwahi kununua viwanja abram anatembea anaenda mungu anaabia hapo ulalapo nimekupa nimekupas haya maneno tumefundishwa tujafundishwa tume yapo kwenye bibilia yapo waakole wangapi wana viwanja wangapi wana viwanja anamwambia tembea mapana na marefu haya naambiwa kila siku litendee kazi kaziaa namszga madege litendee kazi neno wewe unaambiwa hivi kuna kiwanja kiko makutupola sina naamisnahela ah, umeona ulivo na matatizo abraham alipoambiwa kuna kiwanja kiko pale gerari aliulizia hela aliambiwa hivi simama katembee mapana wamekwambia kuna kiwanja kiko chanika sema nakuja kukiona kukionamnalewa e. nachokisema na je sisisi tulioandikiwa mahali pale unapopakanyaga nimekupa kwenu hilo andiko linatimia saa ngapi mkiwa mmesafiri mmeamia kituo cha kazi kipya bwana mahali hapa umenipa ili umepewa ofisi ya watu tanguli ofisi ni atr au yadb nakazana mahali apa wan umenipa ha? anasema mahali hapo kila mahali mtakapo kanyaga na miguu yenu nimefaya nini nimefanya nini dyu biv ta ni rahisi kuamini bwana amesema usizini aliyesema usizini ndo aliyesema mahali ulipopakanyaga nimekupa kwa nini la usizini linasumbua lakini hili la kutokushika chochote cha muone ana ardhi huyu ana anaogopa kuzini ila haogopi kuto kumiliki ardhi na aliyesema mahali yapo unapopakanyaga nimekupa Dio huyo huyo aliyesema uzizini kwenye swala la uzinzi muoga lakini kwenye kumiliki ndio maana yoshua akasema mpaka lini mtakuwa walegevu kwenye kumiliki ardhi aliyowapa bwana mungu wenu hiyo ardhi bwana alishawapa ila wajamaa walikuwa ni walegevu kwenye kumiliki anasema to amji metoka wapo ipo yoshua sita sijui Yes, so like <laughs> so, tunaponyana mioyo na maumivu ya moyo tunasaidiana kusamee ila hatusaidiani kwenye kumiliki na kutawala wy beause kwenye akili zetu tunaona we, you know, are leo, leo nikwa na, na, nasoma kitu fulani aafu nikasikia sauti nasema ndani yangu watu wengi wanatamani kifo ndio kiwe deliverance yao lakini sio yesu ndioa unaona watu wengi wakipitia vipindi vigumu wanasema bora ni fe why because they think when they daye they wull be no, jesus the deve not death huh? vidonge kupu nasubiria kufa nawee hautakufa aivo umesikiza neno mda mrefu ata unyamadonge yani, hamsingi tumbo lakoltafnamunuaimn nauplew huku mbinguni hamna mali pakutimiza neno maneno heyo tunatimizia huko uko duniani hivi ni swali tulivyoandikiwa habari za ayubu kwa mfano palikuwa na mtu katika nchi ya usi jina lake alikuwa U mtu huyu alikuwa mwelekevu mmoja aliyemcha halafu kinachofuata nini mali yake ilikuwa sio kiroho chake kilikuwa sio kanisa lake lilikuwa mali mali mali ano the bible anasema anasemaivi mmoja aliyemcha mungu god is not after many people one guy with a lot of withaotofmone who kanwithecityouilo neno la mungu uko ndani libadilishe miamala kwenye hilo neno la mungu huko ndani libadilishe mazingira ya nyumbani kwako hilo neno la mungu huko ndani libadilishe muonekano wako okay. okay. wa wale tu ambao wamekaa aposto ndegi miaka ishirini basi vizuri shushi nijibu yule ulemze nazeka mnafikiri nilosheni zenu hizala kimbili the wo is woking in him the word is in him i was reading something today nikasoma nikagundua kwamba god is not waiting for our explanation god is waiting for our revelation mungu asubirie excuse zako mungu anasubiria ufunuo wako kwenye jambo lako ko kimeo chochote ulicho nacho kiwa ni chafia, cha cha fedha mungu mungu chafya chafeda unjunasubiemungu nimeona anasubiria mungu, uh, mungu Nungu, nimeona kwenye neno lako umesema Your revelation. Your revelation muulizeni mzee mzee nao na mwili kama <laughs> flani, si <laughs> Now, kama fulani tumeanza naye neno linaweza kufanya kazi kwenye mwili wa mwanadamu ambao una mabadiliko ya kimwili kaba, kawaida je neno weza kufanya kazi kwenye biashara ya mtu kwamba likairou biashara mpaka ikaikalisha pale juu wewe neno la mungu umefanya nalo nini umefanya nalo nini oaoi neno la mungu munguefayanalo ii umefanya nalo nini sofa neno la mungu umefanya nalo nini mpaka sasa so most of them wanalo neno but they are not spiritual enough to actualize the word koyolipo limekandani yao wanaweza kulikalili wanaweza kuliongea wameyakaliri wanaweza kuyasema but the the spirituality of the word mariam akasema hivi umeniambia sawa nitapata mimba sina shida ila shida yangu nii mimi sijui kwa sababu nimesikia na ndicho kinachotokea leo hii tunatamkiwa vitu kanisani halafu tunataka kuvi na elimu zetu za darasani haiko hivo kw unavyoambiwa hivi ninakuona ukiwa kichwa nasiomkia basi unawaza hapa inabidi sasa Ah, ni tumia fomula ya kantangalas tore haiendi hivyo bwana mwanasiviwe kwa maneno haya y muda wangu umeisha bwana mwanasvyu sana na hivi nimemsema tabtup aya bwana pon kashu tusaendelea manasv sana <laughs> <laughs> Hallelujah. Hallelujah. so having the word itself kuwa na neno peke yake iki naachakachana cha usiku waleo kuwa na neno peke yake akubadilishi kitu kumbukaenesis chan kabla ya neno kuja alikuja roho kwanza so you get and get the e namna nyepesi ya kuwa mtu wa rohoni is when we pray rohoninaema wanafunzi walipoomba roho akaja kwa nguvu sura ya pale anasema walipoomba bwana mataifa wanafanya gasia they were walikuwa na arib mstari uliokuwa umetoka kwenye kitabu cha zaburi walikuwa na zaburi kwenye kwenyepr maana ke ni hii ni maneno yote tuliyojaza na watumishi wa mungu nao if we take our time and spend it in prayer tumemaliza tumemaliza yani sho sh sh mtakazopiga watu at yenyewe itakuwa impacted nawambia mimi i have seen it on my own life nilikuwa na neno nikisimama kufundisha nikila hey, jama najua maneno nikasema mbona najua maneno lakini sina maneno manenonuezkawa najua maneno lakini uu maneno mjini ukiongea watu awakusikilizi watu nakupuuza sitafuti kubiri. so unaona kwenye hata mara moja sitafut kuubiruaon sijarudieneamaramojap nikaanza kukimbizana na nachokijua wala usitafute jipya yale yale unayoyajua kwanza kwa maanayo kwenye pree nayo kwenye sio ili watu wakusikie mm-hmm. to change your own personal life kwa sababu hiyo kambi kama hizi ukiitwa usubiri kuitwa ukizisikia unajua kabisa kazini na kusaga tim ya kuomba ila kule ntasu tapasuka hapa mnakula milo mingapi mitatu mingapi mitatu na watu wako kambi A, si, kwanini nimesema chochote nimeuliza tu palikuwa na mtu katika nchi ya jina lake <laughs> kitu mtu huyu alikuwa merekevu mmoja aliyemcha alafumsari unaofuata mali yake ilikuwa kondo5 ukit kwa bei ya wanyama walioandikwa pale kwa ratio ya sasa jamaa alikuwa ana bii mm-hmm. kafanya tu hesabu yako wale kondoo tafuta kondoo mmoja moja ngapi kwenye soko la mbuzi soko la kondoo soko la punda alafu uwaze huyo ni mwanadamu mwenzetu hakuwa malaika ayubu kwa sababu alipigwa na majipu na wengi walivyowauni mnaangalia tu kipande cha ayubu alivyopita mapito lakini hi zaela zake hapa hamziangalii kusema hivi yesu alilisha watu elftano lakini katika mavi kulikuwa na wanawake watano waliomhudumia yesu kwa mali zao kwa maombi hawakumhudumam ile sisi tutashikana tuta kumnyanyua mtumishi katika maombi mm. na wanawake mkitaka kuwasaidia kwenye jamii yoyote wasaidieni waisaidie huduma kifedha sio maombi wakienda kwenye maombi maombiadabii watakakotokea ta naewo nacho biblia inasema walimtumikia yesu kwa mali zao neno mali assets wealth kwa mali zao maanaake wale wamama walikuwa na nyumba walizopangisha hela zake zilikuwa zinaingia kwenye huduma wale wamama walikuwa na mashamba yanayozalisha vyakula na vile vyakula vinakuja kwenye huduma kwa sababu yesu kwa lugha ya kawaida mpaka yesu anasema hivi watu hawa wa, wako wengi tuwa tuwape chakula mpaka nasema hii wapeni nini chakula manake huduma ya yesu ilikuwa na utaratibu wa kuwapa watu misosi wanatoa wapi walikuwa na matarnyaomgoja bwana afanye mlango wa kutokea katika jeribu lako la soko we have the word. lakini hili neno bila kusukumwa kutokea kwenye vilindi vya nikika... na roa mungu hatuwezi kuumba chochote mimi nikikaa naomba msikize i kauli mimi nikikaa ndani yenu alafu alafunasemai na maneno yangu yakikaa ndani what next ombeni manayake must follow lakini sinsi tuna yesu alafu tuna neno then we don't pray so we do nothing mimi nikikaa anaanza yeye anaingia tunaokoka na tuna maneno yangu mnaubiriwa naposto ndeki then ombeni si ombeweni ombeni nyinyi yn yani, akimaliza kufundishaaposto the revelation you go and pray mariamu anauliza litakuaje neno hili litaumbikaje muujiza huo utatokeaje anasema hivi roho wa mungu atakujia juu yako kama kivuli sasa fomula ya kawaida tu roho wa mungu alikujaje kipindi cha mitume they were praying when they were were praying praying when the mitumeesame eepi siim tusimame sema bwana yesu leo hii nimelisikia neno lako katika jina la yesu nijalie roho wako afurike ndani yangu kwa nguvu ili kwa roho wako nisukumwe kuyaumba yale maneno yaliyowekwa ndani yangu katika jina la yesu na kataa kubaki kama nilivyokuwa kwa jina la yesu kwa maneno yako ndani yangu niumbe vinavyotakiwa kuumbwa katika jina la yesu zitengenezwe njia pasipo na njia milango ifunguke iliyofunga kwa jina la yesu takupa mfano mdogo siku moja mitume petro na yakobo alikamatwa biianasema herode akamuua yakobo hawa watu ambao yakobo aliuawa kwao sio tu walikuwa na neno la kukariri jesus himself alikuwa katikati yao yesu na yakobo walifanya kazi pamoja lakini yakobo alichinjwa na herode bibi anasema alipoona imefurahisha watu herode biiazima akamkamata na petro akamuweka gerezani ili asubiri kumchinja baada ya, sabato, baada ya pasaka bilinazema kanisa likaomba changamoto tuliyonayo kwenye kizazi chetu na tunakoelekea we are very few that aa tunao waalimu wengi wa maombi kuliko wana maombi wenyewe wanaofundisha kuhusu maombi wako shazi kuliko waumbaji kwa sababu hata wanaofundisha wenyewe maombi hawaombi na mi mwanangu kama kawaida kawaidi tu wenyewe wanaamini social media zimetutoa na wacheke nawambia na nyisi mnazo facebk na instagram tumieni we are cooking Steve Harvey, one of the great hnakiri zake wegi akuziona anasema Never be too proud to pray. Never feel to to yesu yesu anasema mwanadamu imempasa yule ni yesu jamani alikuwa mlimani kwenda na uyesu wake neno la kusikiliza es mnnapanda w yesu ambaye ni his life was That's what makes jia, neno his izaenoasimba saisi tunakuelekea kama mungu hata tusaidia kwenye kongamano ili tukaamua kubadilika ili sisi tuwe chachu ya vijana wenzetu walioko kule waliobaki tutakuwa kama dini nyingine za kipentekosti ambazo zimegeuka ua kama zelew hawakikuwa dini tu wenye majina mazuri but nothing we are doing vyote tunavyovifanya uh, so -so, uh, so -so. kwa kwahiyo vikao vyetu siku hizi haviendeshi na prea vinaendeshwa na theology vinaendeshwa na ilos vinaendeshwa na a imagine mitume zamani biianasema walikuwa wakiomba alafur mtakatifu anasema hivi nitengeeni barnaba na ulakini siku hizi tunakaa kwenye kikao tunasema hivi fulani utatofaa kwenye eneo la nini fulani naumia mimi kwa sababu wazee hawa wanaondoka na wanapoondoka wanatuachia sisi wachungaji zigo kwa sababu hawa hawajafundishwa mama ake samueli hakwenda kwa gaino <laughs> ila sisi siku hizi tuko kanisani tuna wachungaji sawa tuna watumishi wa mungu tumefundishwa kanuni za maombi ila tunaamini sina mtoto kwa sababu labda gaino hajanicheki unajua gaino langu ameniambia azjaaansi <laughs> omba wewe acha ujinga nasema hana akaomba mbele za mungu akaomba mpaka eli akaja akamwambia mama utalevukalini kwenye levkawambia bwana nimemimina moyo wangu mbele za bwana akamwambia nenda mungu amekupa moyo wako then next year mama na mtoto hukuhuku hawezi kuomba saizi uko db mwenyewe wakati waiatu anaweza akashughulika na mwili wangu tu uuibna semaisaka mke wake alikuwa anaitwa rebeka alikuwa hashiki mimba bibna sema isaka akaomba kwa ajili ya mke we leo hii tuna vijana wangapi walioingia kwenye ndoa na wake zao hawa wazai ujasiri wa kusema kwa mamlaka ya cina la yesu tumbu la mke wangu fungukao so, hatuna kizazi kinachoomba wtoto wa kiume awaombi wanawake awaombi kwa sababu hiyo hamna kinachoumbika mimi nikikaa ndani yenu na maneno yangu yakikaa ndani yenu fanyeni nini ombeni lolote taka watoto omba taka kazi mpya omba umepata kazi jana ukaamua kubadilisha si maneno yake yako ndani yako si kazi yake eno ake ikooo wa jana nimepata kazi nimeitwa meneja lakini mungu najisikia kubadilisha nimeona shirika jingine oa <coughs> haya yasio majivuno hii ni kama daudi alivyouliza atapewa nini because i know the that I've set for my life we we don't just become spiritual people we, we cant pretend kwamba tunaishi maisha yetu yani tumesikia tunaenda tumesiatueua dont turn this thing msi haya maono haya maono ya huyu mzee msiageuze kuwa dini zetu za kawaida no Catch the fire, guys. Catch the maneno anayowapa watumishi wa mungu maneno anayoweka ndani yenu ya wasukume kuomba makanisa yenu almost every day kila siku si jaso umesikia neno jumaapili jumaatatu rudi chechi kato libashata rekosoto yata shata, reko shata. msiwaachie maombi kikundi maalum no every christian must pray eycisamspr bibanasema imetupasa kumwomba mungu siku zote bila kukata tamaa usiache kufuatilia masomo yetu mengine kupitia mitandao yetu mbalimbali mbali ya kijamii ambayo yote inatumia jina la pasta toni kapola youtube facebook pamoja na instagram namba ni 762153539 barikiwe