kama mtu atakuwa na siku bora analoneno alilolisikia kama mtu atakuwa na maisha bora anayo maneno yaliyoyasikia na maneno hayo siyo ya mtu sio ya baba sio ya mama siyo ya rafiki bali ni maneno yatokayo kwa mungu mwenyewe ambaye akisema kila alichokisema ana uwezo wa kutimiza wema na fadhili zako zitanifuata daudi anasema siku zote za maisha yangu nami nitakaa nyumbani mwa bwana milele niokmbi no takaa nyumbani mwa bwana milele no ambia tena nitakaa nyumbani mwa bwana milele no Oh, moyoni mwangu nimejaa mzigo fulani hivi laa kuushusha kwenye moyo wako oh, yes. I am not there yet sijafika mpaka mwisho wa safari yangu bado kabisa sipo pale nilipokuwa yes. kuna namna mungu amenipa hatua kwenye maisha yangu na kwa sababu hiyo ninajua ninacho cha kusema na mtu hapa ndani leo hii Amen. na baada ya ibada hii ya leo mungu atakupa hatua Amen. my This is hatuais yes. haya ndiyo maono yangu kwa watu wote ambao kwa ili kusanyiko la mungu ambalo mungu amenipa hapa na ulimwenguni yoyote ambaye i am standing to him or her as, a mentor, as a pastor kwa yoyote ambaye anasimama kwake kama kamano kama mwalimu kama inspirational haya ndiyo aliyoweka mungu moyoni mwangu ya kwamba wewe uwe kichwa nasiomkiaitakuakuaje that one live for me ila nataka nikupandie maono ambayo hata inawezekana hujawahi kuwa nayo amen amen uwe kichwa nasio nini Kia. uwe juu tu nasio chini, chini. haeluya haeluya kwa hiyo ninamwamini mungu kabisa kuna mahali tutakwenda au tutapita kwenye maisha yetu na kongamano hili nimelifanya makusudi kabla tujaingia hata mwezi wa sita ili ufanye hufanye zako binafsi kwamba miezi sita iliyosalia ya kumaliza mwaka el22 2 kwenye maisha yako ambazo watu hawajawahi kuziona Amen. notioyou skaapa yes. kuhamasisha tu peke yake nitakuhamasisha na nitakupa na bust ya kufanya ukimbie50ia miaka awaa i have a vision in my heart kwa hiyo sijafika fact tu ya kwamba sio mzee kwa, ma- kwa maana ya mwili nimesema kwa maana ya mwili kwa sababu najua kuna mwili na roho rohoni wengine ni wazee kabisa I am very to lakini najua ndani ya moyo wangu yanipasayo kufanya kufika kufikal na nanikuambie kitu siyo yote mepesi but because my vision is too dear to me maono yangu kwangu mimi nipendwa sana i am obligated to pay every necessary sacrifice ninapaswa na ninatakiwa kulipa kila gharama Na trust me, kama ambavyo mtu akienda dukani asipolipa gharama isiyo sawa naambiwa hivi nenda kajipange kwanza kakusanya hela siku kipata utaikuta hi bidhaa hapa kuna levo yasue hatuwezi kufika kama kuna levo ya gharama hatuwezi kulipa so, I want to na kuiamsha mioyo yenu na akili zenu na fikra zenu midhali mungu amekupa pumzi ya kuishi nataka niseme mapambano ndiyo kwanza yameanza koka yes. ambia okay, mapambano ndio kwanza yameanza ya na ukiona umekaa na jirani ambaye anakujibu kama kibibi au kibabu mhame asijakakutia uzee huyo eukambia mapambano ndiyo kwanza yameanza safari ni mbichi sana wakati tunaanza mwaka huu mungu alituambia hapa kwenye ukumbi huu kwenye kongamano letu la mwisho wa mwaka alisema yani, huu ni mwaka wa udhihirisho kwamba kwa, kwa gharama yoyote kwa namna yoyote mungu anatufanya tutokee kwenye vitu kwenye mahali kwenye fursa lakii najua ndani ya moyo wangu wako watu humu ndani hawajatokea kokote hawajaaplish lolote hawajafanya chochote so fa paka dakika h nawezekana yako mazingira mengi yako mambo mengi yanayokusababisha hivyo i ambayo itakufanya upige hatua ambazo hujawahi kufikiri kwenye akili hatua ambazo akilini mwako moyoni mwako hujawahi kuaza wala kufikirismonowu was leo mtumishi wako, wako. anapoongea na, Anapo na mimi e bwana e ugeuze moyo wangu. wangu ufananie ufananie, ufananie. ufananie. ufananie. moyo wangu, wangu, wangu ufananie kitu chema, chema. kinachotolewa Kina kwenye, kwenye neno lako katika jina la yesu, yesu. daudi anasema alikuwa kijana, kijana na akawa mzee mze, hajamwona mwenye haki akiachwa aki e baba, e baba katika jina la yesu, jina la yesu. wewe hujawahi kuwaacha, kuwaacha wenye haki wakati wa ujana wao na hata uzee wao, hata kwa, wao. Sababu hiyo. kwa sababu hiyo katika jina la yesu thibitishia ulimwengu ya kuwa hujaniacha jina layageuze maisha yanguigeuze nia yanguya ndaniifa u ukatika jina la yesumtu mwenye natarajio ya, ya, ya, ya, ya kufanywa kitu chema na bwananisikia akipiga kilelezo changu I hear you shouting to the Lord, God, he is about to transform your life? Oh yes. Hey, unatarajiya chochote. Amen. Imani ni kwa na akika na mambo na fanya nini? Tarajiwa yo. Imani ni kwa na akika na mambo na nini? yo. Are you ready for a change? Oh yes. Are you ready for making of the step? Yes. Uko tayariku badiliko? Yes. Uko tayariku atua? Yes. sema na daudi alikuwa kijanaaijaakawa mzeeakam anasemaanmhajaona mwenye akiachwasema Aki Aki kwa, kwa sababu hiyo mungu aanzagi na, na wenye haki uzeni, uzeni. anaanzanao, anaanzanao. ujanani Uja kwa sababu hiyo, hiyo mimi ni mmoja, mmoja wao ambao bwana awezi kuwaacha na kila mtu atashuhudia bwaa ajamwacha huy inaka mee umevamia kamiwakawaaanilikuwa kijanahata Mzee. ni mzee alafu anasemaje sijawahi ona mwenye haki kwa maelezo hayo mwenye haki ameanza na mungu wapi kaanza na mungu wapi katikati ya kupigwa saundi na kuachwa katikati ya kupiga saundi na kupigwa kivuti nonkusnwktikatamaaiuyain yes. yes. yoten ninazo ninazoakili kuliko wakufunzi wangu yes. maana shuhuda zako nimezihifadhi yes. huyu jamaa daudi alikuwa na mungu akiwa kijana anaangusha, goli... yeah. <laughs> anaangusha goliati mbele ya wazee yes. wazee wamekaa pembeni kk twosindwkwun t maa ykoaisinw in mo hiko kwenye kilaeakuna vita mama yako hakuzipigaalishindwa yes. kupiga kuna mlango mama yako alishindwa kuufungu yes. oh yeah vita yes. ndogondogo ndogo tu Amen. mama yako akusomesha yes. reason why wazazi wetu wamepitia yote waliopitia wamejinyima walivyojinyima ili sisi tuwe na life kuliko wao Yes. ni matusi kujinyima kote kule alafu uishie kufanana na wao nononono no, no. baba yangu alijenga nyumba uzeeniwakati i, oh, yes. I yes. yes. kuishia wazazi wako walipoishia walipoishiau yes. hallelujah amen this is not about generational curse this is about generational decision yes. there is a way to get out of it oh yes there is a way to come out of it amen uh-huh. no, no no no no no no no nothing lasts forever. hakuna kinachodumu milele yes. hakuna nimemwambia mungu watu wote ambao haya yanaitwa makusanyiko ya, wa, ya wanaosaidiwa na bwana watu wote wanaokuja hapa kwenye ukumbi huu wa maunti ruguru nimemwambia mungu oh, yes. tusiishie tua walokole, walokole wa kusema puwa walokole wenye akili Amen. walokole wenye kutawala uchumi wa mji yes walokole wenye kukamata fursa za biashara yes. walokole wenye majibu ya kila eneo yes. mungu unaye moyoni yes. akili unayo unayokichwani yes. na akaunti yako ina hela hey mbinguni unaenda na kodi ufukuzwi yes. mbinguni unaenda na hauli makombo yes. No, nimekataa nimekataakuwa kma zaro mbinguni alienda lakini makombo That is shame. unafika mbinguni alkulminw siwkusma mtma andimefanya ano na ujasiri wa kusema mtume really? to me. agano na bwana oh, yes. moyoni mwangu kila kijanamungu atekee ia kaika jina laysu katika pito zako zote oh, yes. utapita wote mwanangu utatoboa utaingia hiyo ndoto ulionayo sio yes. ya kwako peke yako yes. na mimi pia inanihusu Amen. wewe ukiwa bora yes. wewe ukiwa bora yes. watu watauliza unaabudu wapi yes utasema naendaga kwa pastatoni manayake ni heshima kwa mchungaji wako oh, yes. wewe ukiwa bora yesu alikuwa na ujasiri wa kuangalia wanafunzi wake aliwakuta kwenye kazi ya uvuvi yesu akiwa amekuja na injili akiwa anajua kabisa misheni yangu mimi ni kwa watu injili yesu akawaambia nifuateni mimi nami nitawafanya ninyi kuwa wavuvi wa watu oh, yes. kua wavuviwa watu yake unaelewa maana yake maana yake ro wewe ni mvuviua mvuvwa watu maana yake ni etro wewe ni mvuvi wa samakiaiiiikutenenea kuwa mvuvi wa mvuvi wa samaki unaelewa tafsiri yake the ya mvuvi wa samaki peto utaivua weo ndio utakuwa nayo weo ndio utamjenga mvuvi wa samaki maana yake mvuvi na samaki nna na wamiliki Yani, yani uwezo sio wa kuongoza uwezo wa kuongoza watu ndani yawenyenitakufanya oh, yes. kuwa mvuvi wa watu oohi kwenye maisha yakooo luyuaeua <laughs> baada ya ibada hii yaleo oh, yes. na nimemwomba mungu atupe neema na nitaziangalia ratiba zangu nyingi katika ubize nilio nao kila mwezi tuwe na kikao chetu yes natutaweka mikakati hapa inoum mndani tunao n ndani tunao no ndani tunao na tunajua hm ndani kuna wafanyabiashara biashara ndogondogo ndogo kubwa kubwa a level. kanisa la mungu liwe na uwezo wa kuuzungusha uchumi wake ndani kwa ndanio oh, yes. kama hamna akili hiyo kama hamna umakini huo you can never do Greatness is possible. Greatness is possible. It is possible. But I, I can I can smell it. I can taste it. I can taste it. I Oh yes. I can taste it. I can smell it. I, I, I'm, I'm, I'm about Greatness is possible. moogooamati yes. oogooat mungu aliyenifanya nikakufikia wewe huyo oh, yes. mungu atakufanya na wewe yes. kwa bidhaa yako Amen. kwa aidia yako Amen. kwa maono yako utakutana na watu maelfu utawafikia watu maelfu chochote utakachouza kuanzia sasa kitauzika chochote utakachoandika kuanzia sasa kitakuwa na mashiko wake hawata dharaha ulicho nacho katika jina la yesu kristo this is what the bible says oote yoyote nani nani nani nani mtu, yoyote. mtu yoyote. Nani? Yoyote. Nani? yoyote akija rais ni mtu sio mtu. mtu wabunge ni watu sio watu watum yoyote asiudharau unaona andiko limesema manayake watu wana kawaida ya kudharau yes. oi watu wana kawaida ya kutuchukulia poa hata mimi recently tu hivi karibuni tu nilienda mahali nikachukuliwa poa yes. nisa sawa kila unapochukuliwa poa kila unapokuwa kila watu wanapokuangalia uduni kila wtuwanaokudharau kila watu wanapokupima na wakikuona wautosheiusijichukuliwewe o wanaruhusiwawaki Make sure you do the undermining. When they, you, when, they you, when they undermine you, when they undermine you when they undermine you, make sure you go under and you start mining. Oh yes. watu wakikuchukulia hali ya ucini yes. watu wakikuchukulia poa yes. wakikuona kwa hali ya uchini yes. unaenda chini alafu unaanza kuvichukua na kuviona vilivyoko oh, yes. ah, hatuchimbi hatuchimbdhahabu huku uao eeiukoeaeeiykonenaeun so yes. oh, yes. so ud unaanza kujitafuta watu watakikuchukulia poa yug alafu unaanza kujitafuta mairilipaka unajipata usichoke usifunge usi, usifunge biashara usiseme siwezi siwezi ni kauli ya mtu aliyekufa liko na vijana hume ndani oh, yes. siwezi ni kauli za wazee yes. wameshafika wanaona kabisa siwezi kukimbia tenamak a eufanalolotetwachane na auarobaini kwenda juu una miaka thelathini wengine mna miaka ishirini na alafu nasema mi nimechoka we una pepo ujachoka pepo limekuvamia na unayohitaji wala sio ya kiroho unahitaji l ya makofimfmwilimatatust anasema nalikuwa kijana hata hatass naona huku ndo ina vijana pekeaongene hawau anasema nalikuwa kijana hata sasa ni mzee na, an, an, mze. mze. alafu anasema sijawahi ona mwenye haki, haki. ameachwa alipoenda kupigana na dubu na simba mwenye haki hakuachwa oh, yes. alipoona goliati yuko mbele mwenye haki Akuachwa. mwenye haki alipozingua akalala na mke wa uria mwenye haki akuachw goja mwenye haki aachw unaniuliza pasa kivipi Look the way god was merciful angalia mungu alivyokuwa anampenda na kumjali uye jamaa alimtumia nabii nabii akatoa mfano akasema kuna mtu mmoja alikuwa na kondoo kadhaa na mbuzi halafu kondoo na mbuzi hawa alikuwa uh, alikuane kamoja alaf mngine alikuwa na, na kondoo wengi tajiri wa makondoo halafu akaenda kuchukua kakondoo mwenye haki sema nanie daudi hata katika kukosea kwake the guy was still oh, yes. katika kule kukosea anasema hivi huyu mtu aliyechukua kondoa mwenzie anastahili kuhukumiwa aletwe mbele ya mfalme achinjwe kwa upanga eprofet akamaliza akamwambia hivi huyo mtu ni wewe umeenda kuchukua mke wa mtu daudi akasema wait mimi ni nani mwenye haki zaburi ya 1 daudi akasema bwana unirehemu sawasawa na fadhili zako kwa wingi wa rehema zako yes. uniokoe uyafute makosa yangu yes. tazama mimi nimezaliwa man started th ndipo hapo isaya anasema haya njoni tosemezani Amen. asema bwana ambi zenu zikiwa nyekundu kama bendera yes. mimi mungu yes. sio wewe na kilio chako yes. mimi mungu yes. sio mchungaji wako yes. mimi mungu yes. sio watu waliokushikia mawe yes. dno you know? kila mtu aliyezingua alipopelekwa kwa yesu alipopelekwa kwa mungu mungu alimwweka huru na alipopelekwa kwa watu watu alimtia kisungoni Yes. mwanamke aliyekuwa amekamatwa kwenye ukahaba alipokutana na wachungaji sema wachungaji, wachungaji. sema waliokole okay. walikuwa na mawe mkononi na mawe. tayari kwa jili ya kumpiga mawe yes. alipopelekwa kwa yesu yesu akasema mm, mimi yes. sikuhukumu enenda zako yes. na usitende dhambi tena tatizo La lako unaenda kujieleza kwa watu wanakuonyesha jinsi ambavyo kutoka hapo wanakuonyesha jinsi ambavyo mezingua wanakuonyesha jinsi ambavyo umeferi wanakuonyesha jinsi ambavyo dhambi yako itakufanya uferi shul yes. anakuonyesha jinsi ambao kufanikiwa. kukutana kufanikiwawakukutana na viongozi wa ambao wanakwambia kwa sababu uongo, taferi, ta na wakati yeye pamoja na suruali yake iliyonyoka naupanga na misati ya mistalistali ananyosha na bado ana diskok you have to grow your leve of spirituality o oh, yes and leve of relationship levo ya mahusiano yako na mungu yes. iende byond mwenyekiti wako wa Amen. iende beyond mchungaji wako Amen. uwe na uwezo wa kuross madhabau ya mchungaji uwe na uwezo wa kuross na kuja mpaka huku oh, yes. anasema sasa na tukikaribie kiti cha rehema yes. sisi wenyewe yes. pazia la hekalu lililokuwa linawatenga watu na patakatifu pa patakatifu yesu alipokufa msalabani pazia la hekalu lilipasuka yes. tafsiri yake ni hii yoyote saa yoyote aanae na kitu cha n mtoto wa mungu usikae kwenye dhambi muda mrefu no, usikae kwenye majuto mda mrefu usikae kwenye uzuni mda mrefu Yes. endee bwana kwa moyo wa unyenyekevuakutakase yes. kwa damu yakeunawambia yes. oh, yes. kama paulo mimi niliye mdogo katika mitume wote sikustahili neema hii kwa maana naliliuzi kanisa lakini bwana kwa neema yake luyaeluya moja ya vitu ambavyo dhambi inafanya inaweka gilti gilti au hukumu ndani ya moyo inaua nguvu za kawaida tu za mwilini moyo ulio na uchungu na gilti hauna ya, kufmali, ya kutimiza jambo hauna ari gilti inaua ari unajua okay. ari ni kiswahili cha kizamani nitumie kiswali cha kisasa mnaniruhusu oya mna niruhusu kiti yes. inachokifanya inaua mzuka inaua mzuka wa kazi inaua mzuka wa biashara ushawahi kuona wale ambao mmewahi kuwa na changamoto za mahusiano au changamoto za btn changamoto za onograhy ushawai kuona ukimaliza kufanya yaani kuna namna Kauna? kama umepoteza yn yani, usikii kuomba usikii kufanya kazi usikii kwenda dukani usiki... o hatuachi dhambi kwa sababu tu tunataka kwenda mbinguni tunaacha tuna the aa oh, sabau yes. tunaanasemana huu ndio ujasiri sisi tulionao kwake ya kwamba hata tukiomba bilioni moja sawasawa yes. sawa na mapenzi yake u ndiujasisisi tulina kwamkmtena huu ndio ujasiri sisi tulionao kwake, yes. Oye, kamtaka, ujasiri, sis, tulio nao, kwake. Kwa, ya kwamba tukiomba kitu sawasawa sawa na mapenzi yake yeye anatusikiahambi yeah, yes. inachokifanya inakula ule ujasirisaamiaa c Yes. levo ya mzuka wa kufanya kazi unaenda chini sana, i nakwambia mimiujasiri ukiwa ndani yako kuna vitu utavifanya ambavyo maombi yako kuwa awezi kuvifanbibl kitabu cha josha chapte nmb ves mungu anaongea na joshua joshua aliitwa akiwa kijana akuitwa akiwa mzee mungu anamwita joshua <laughs> anamwambia kitabu hiki cha torati kisiondoke kamwe kinywani mwako ya tafakari maneno yake mchana na usikulipo utakapofanya njia yako kufanikiwa sana nawe utastawi sana le neno ndipo utakapofanya njia yako njia maanaake ni nini anaposema njia yako maanaake njia yako success we umeamua kuwa person anasema hiyo njia itafanikiwa sana oh, yes. When you do what kitabu hiki cha torati ndani ya kitabu cha torati kuna hekima na akili yes. akili ya maisha akili ya kutoboa Akilia kufanikiwa haiko kwa wafanyabiashara wakubwa akili ya kufanikiwa mungu akumwambia yoshua aende popote alisema kitabu hiki cha torati ah. ka nikuonyeshi fungua kitabu chamumbulaa I'm gonna make it through. I'm gonna make it through. I'm gonna make it through. I'm gonna make it through. I'm gonna make it through. I'm gonna make it through. I'm gonna make it through. I'm gonna make it through. I'm gonna make it through. I'm gonna make it through. I'm gonna make it through. I'm gonna make it through. I'm gonna make it through. I'm gonna make it through. I'm gonna make it through. I'm gonna make it through. I'm gonna make it through. I'm gonna make it through. I'm gonna make it through. I'm gonna make it through. I'm gonna make it through. I'm gonna make it through. I'm gonna make it through. I'm gonna make it through. I'm gonna make it through. I'm gonna make it through. I'm gonna make it through. I'm gonna make it through. I'm gonna make it through. I'm gonna make it through. I'm gonna make it through. I'm gonna make it through. I'm gonna make it through. I'm gonna make it through. I'm gonna make it through. I'm gonna make it through. i am ila o oh. sita abudu sotarabahakaladabaya mungu mwingine ila wewetu ila we, we. matabaya kadaba atakawatua wa mungu e ujana wetu yes. tumpende mungu mpaka asikia anapendwa oh yes. yani, ushawi kumpenda mungu mpaka watu wengine ndo anakereka kwa upendo wako linaoju mungueukuna mambo ambayo uwezi kuyapata kama hujaamisha viwango vyako vya upendo kwa munguaimakuna oh yes. mambo ambayo macho hayajawahi kuona wala masikio hayajawahi kusikia wala moyo wa wanadamu ajawai kuyawaza mambo ambayo mungu amewaandalia sio wana maombi sio wazee sio wachungaji mambo ambayo amewaandalia wale wampendao sema Ya, moja, kuna inamoma amo aawkwanza kais usiniondolee mimi makamausiniondolewak mtakatf manake anaua mimi bilaro mtakatifu nikoo mtakatifu ni pumzi ya mungu ii anasema mungu, mungu akampulizia mwanadamu pumzi iliyo hai the breath of god na ile pumzi iliyo hai ayubu anaita anasema the breath of god the breath of ofalmiht giv understanding anasema pumzi ya mwenyezi inatupa akili ha. Ha. mimi nimekataa kufeli maisha oh yes. nimekataa kufeli huduma yes. nimekataa kufeli biashara yes. nikiingia mguu wangu popote sifeli sema nakataa kuferi ninaroha mungu ndani yangu. yangu hakuna mtu duniani mzuka wa kufanikiwa hakuna oh yes. automatic hautokeea oh yes. yes. unajiambia mwenyewe mwenyeweije mvua lije jua nitatogoa ule mlima alehiki oh yes. sio kikundi cha watu wanaosubiria msaada hiki ni kikundi cha waliosaidiwa na bwana tayari oh yes sisi tunayo majibu ya umji Amen. tunayo majibu ya nchi hii yes. main yoshua hata nchi ya yaad alikuwa hajaingia haijui inafananaje hana uzoefu na mungu mungu anamwambia usiogope maana ni wewe nani wewe. ni wewe utakaewaingiza watu hawa wa, wa ukoo wako ekumiliki nyumba zinazoeleweka ni wewe utakaewaingiza watu hawaana kubadilisha unavyojiona ousielikijana lizembelizembe tu limekaakaa Hallelujah. Amen. Hallelujah. Amen. kama ukoo wetu haujui kuheshimu watu heim kama familia yetu haijaheshimiwa meu pende mungu mpaka mungu asikie napendwa yaani pale mi napendwa Yani unajua, unajua mungu ana uhakika n yani morogoro mi kuna mtu anajipenda nikitaka morogoro kufanya ishu yoyote na mtu wangu ntamwambia <laughs> you kuna mahali mungu anasema hivi siku nikitaka chochote aju akukipata najua wakumwambia shamwambia mungu ukiitaka ela unajua pakuipata ukitaka mtu akufanyia mambo makubwa najua pakumpata niko apa nyosha mkono wako juu sema bwana yesu ukitaka mtu akufanyanaye mambo makubwa niko hapa ushanipataeuu soma kumuum la asura yan m arasura ya n nikuonyeshe kwanini mungu alimwambia yoshua akisoma hii kitabu kumbukumbu la wtawati sura ya nne anaanza anasema na sasa e israeli zisikilizeni amri na hukumu ni wafundishazo ili mzitende mpate kuishi na kuingia na kuimiliki nchi awapayo bwana mungu wa baba zenu naoona hapo kumbe kuishi na kuimiliki nchi sio mabavu anasema sikilizeni nini sikilizeni nini na nini manaake mungu anajua tatizo tulilonalo sisi ni kwamba tunataka tufanikiwe kimungu lakini atutaki kutafuta kimungu anasema nini mungu ana mfumo wa kuwafanikisha walokole ana mfumo mstari wa pili sema pilimungu ana mungu kuwafanikisha walokole walokole yeah. msiliongeze neno ni wa mruzo wala msilipunguze mm-hmm. mpate kuzishika amri za bwana mungu wenu ni wa mruzo macho yenu yameona aliyoyatenda bwana kwa sababu ya baal peori maana wote waliomfuata peori bwana mungu wako amewaangamiza kutoka kati yako mm-hmm. bali ninyi mlioambatana na bwana mungu wenu mnaishi kila mmoja wenu hata leo angalieni nimewafundisha amri na hukumu vilevile kama bwana mungu wangu alivyoniamuru ili mzitende katika nchi mwingiayo ili kuimiliki mm-hmm. zishikeni basi mkazitende nini an... zishikeni nini amri, amri na hukumu yes. na amri za mungu sio humu tu kwenye torati peke yake this whole book contains the oh, yes. kitabu hiki chote kimejaa amri za mungu Amen. na biblia imesema wazi yesu anakuja anasema hivi amri kuu kuliko zote upendo yes. kwanza mpende bwana mungu wako kwa moyo wako wote na kwa akili zako zote. zote na kwa roho yako yote halafu anasemajipende jirani yako, yako kama nini? yako nafsi yako tafsiri yake ni hii amri hizo za mungu amri hizo za mungu yes. anasema mkizishika humu ndani kumejaa amri za mungu humu yes. kumejaa kanuni za mungu humu ambazo zikishikwa sasa hizi amri mnanisikia vijana wa mji uu yes. amri mtu wa mungu hazikuwa tu zimeandikwa zikaachwa tu biblia nasema makuhani walikuwa wana kazi ya kuzifundisha kwa watu na ndio maana yoshua mwenyewe aliambiwa kitabu hiki cha torati kisiondoke kamwe kinyani mwako ya tafakari maneno yake mchana no. na usiku maanayake nini haikuwa tu ni kitu cha kusoma kwamba ha? to look at the word and find usiib kulielewa hapa mungu alikuwa anataka nini anamaanisha niik sababukama liua ihiv unajua wale ambao tumesomaga mafundisho kule kuleutn na katoliki ya ya kwanza tulikuwa tunazitaja hizi amri, amri na, na ya kwanza enbana munguwamyo wako yote ypiliu na hii ndiyo amri pekee ya kwanza yenye amri ya saba esaba sb aane ivo tulikuwa tumezikalili sindio yes. but they won't make anything in life hazitafanya kwetu chochote if weavtim to meditate them oh, yes. kama hauna muda wa kuzitafakari kwahiyo ilitakiwa makuhani wasimame na hizi torati mbele za wana wa mungu then wazifundishe wawaubirie wawaongeleshe zikaye mioyoni mwao na ndipo mungu anasema sasa amri hizi zaztakaa kwenye akili zao tu yes. ataziweka ndani ya mioyo maana yake anazinfo kama mungu analazimishia amri zikae moyoni mungu anajua moyoniuuanau analia mstari wa nne na watano, bali ninyi mlioambatana na bwana mungu wenu mnaishi kila mmoja wenu hata leo hatan yani nyinyi mliookoka yes. eh angalieni nimewafundisha amri na hukumu vilevile kama bwana mungu wangu alivyoniamuru ili mzitende katika nchi mwingiayo ili kuimiliki zishikeni, bas. zishikeni basimkazitende maana hii ndiyo hekima yenu na akili zenuamr na hukum alafu mfanyeje mkazitende. mkazitende maana ni nini hii ndiyo hekima yenu na nini akili zenu akili ya biashara haiko chuoni kwa sababu wako wana vyuo kibaoa wamemaliza za business dana aona biashara yote yaku lakini yuko mtu mmoja ambaye amejaa amri za mungu na hukumu yes. how to walk in town. This guy banasema ana akili manaake ana akili ya biashara ana akili ya ndoa iko umu. Yes. <laughs> umu, kuna akili ya kulea watoto iko umu kuna akili ya maisha ya kawaida koanaita oh, yes. hekima na akili kwa hiyo that verse itself tells us mungu anayo na anayo yes. ya kunifanya mi nitusue sehemu yoyote kibiashara sema kwa sauti yako mungu anayo hekima mungu anayo, anayo akili Anae ya kunifanya mimi nitusue sehemu yoyote, yoyote. sema na kwa sababu hyo kwa, kwa jina la yesu nakataa kuwa nakataa kuwa mjinga kufeli maisha, maisha. nisikilize kuna mahali ambapo ndugu zako wamekaa wewe unaweza kutoka na kuwapita kuishi nyingine oh yes kama ndugu zako amekaa kwenye madeni ya mfululizo na kutamkia mimi kama mtumishi wa mungu Amen. kwa jina la yesu kristo baada, baada ya ibada hileo mungu atakupa akili nasema tena mungu atakupa akili u nasema tena mungu atakupa akili ya namna ya kutoka kuliko ndugu zako Amen. A, a, a, a yes. kulikuwa nanja. Okay. <laughs> nyakati za elisha the proe elisha nani, elisha. nani? Elisha. nani? Elisha. Look at wisdom angalia hekima yao no, niku, na nikuonyeshe kwamba hivi vitu ni mfumo maisha ni mfumo gari ya manyo mtoto wa kike yoyote anaendesha mtoto wa kiume yoyote anaendesha mfupi anaendesha mrefu anaendesha mzungu anaendesha mswahii anaendesha the transmission gear ni mfumo ambayo mtu yoyote akiumasta saa yoyote mwenye miaka kumi na nane anaendesha mwenye miaka hamsini anaendesha kwa hiyo maisha ni mfumo Yes. unaweza uka any big business, unaweza ukairn biashara yote kubwa kama utafundishwa mfumo yes. haijarishi uliopo you can be of the age. Oh, yes. na watu wazima wakakuona wakasema shikamo mwananguo kisem yes. nwatu yani wazima wanasema igw life is a system maisha ni mfumo so what you need, kwenye maisha yako wewe yes. mi nimechagua kwenye maisha yangu mimi sitawakusanya wa kristo alafu niwaongeeshe utumbo hata kidogo yeah. lazima mtu yoyote anayehudhuria hapa baada ya miezi mitatu akijiangalia nasemann no, no, no. kuna mahali nimetoboa oh, yes. kuna progress nafanya Amen. unajua, unajua nyi wengine kufika hapa mnasemwa sana mnatukanwa sana so lazima ujiamulie ujiambie every anayoongea huyu mtumishi wa mungu nikitoka nayo pale oh, yes. alachokisema mnaelewa nacho kisema yes. maisha ni mfumo ndio maana mzungu au mjapan anaweza kutengenezea gari ya manyo akakutumia kutoka japan bila yeye kuja kukuelekeza ila kuna mfumo haitaji kuja huku friji inatoka canada lg inakuja inauzwa tanzania wanakupaka kitabu kale kamanyo fuata huu mfumo aitajmzunu kuja mfumo manayake nini uhitaji kukaa kiti kimoja na daudi iliwe kama mifumo yao imeandikwa ummumo imeandikwaumumifumo imeandikwa umuso na naifuata mifumo iamini mimiunaweza kuw hochote a oyotasii iofunuanumaa autinawea kua hohote a oohuyo mtu unayemfaia khnam naweza ukakua na ukanuahicho unachofanya nacho kainawea oh, yes. kuinunua wewe hiyo kampuninarudia tenawee unawea kuinunua iyo kampuni <laughs> yametokea duniani mtu ameajiriwa kwenye kampuni akakaa mlendani Now it came to Dubai, very famous city around the world. It only took 25 years. Only one guy, and it was Shaka Muhammad Al Maktun, a Russian. That guy, he had his plan. ideosmmu uh, na mungu naye ana mifumo yake sisi situmokok hatuwezi kutoboa na mi hatuwezi. Hatuwezi mifumo ya duniani uwumfumoao hatuiwezi kwa hiyo nev lk attheopof theworld kama inspirtn yako wale watu kule mifumo yao uiwezi wale wanalala na mama zao wee unaweza wanalala na baba zao wale unaweza wewe mtu kaambiwa auze tumbo lake la uzazi unaweza ilewe uwezi kwa hiyo tafuta kutoka kwenye moyo wa mungu kuupata mfumo na miniwambie un wtu ninatandaniktik aesuuatimizamiakaheauatimiza miaka a neno and i teach you how don't give me fish teach me how to fish yes and go beyond teach me how to fish the fisher jesus does not only teach you how to fish he teaches you how to fish even the fisher oh yes yes tafsiri manaki you are no longer going to work waiwa watu si wauiwasamakimankeninimtaaca kaka kufana uchuuiwngiwanaania ale aaugumzia tokououfuul akiliuw Yes, nawakut watu o kwenye biashara yao ya kuvua samakunamumeku mchunaji kmwone yesu akiwa anaingia kwenyeanawambia hivtwd tukauaaa Kazi ya labadia, sota. tumefanya nini ysisi tumefanya kazi ya, kutosha, ya kuchosha usikuut akajiongeza kasema ila kwa neno lako tutashusha nini, nini. waomanake tutarudi tena wapi kaini tutaenda tena kwenye aira okay. tutarudi tena wapi kai wa neno lako tunahitaji muujza wa nini wa samaky yes. yani, mshahara yes kwahiyo tunaruti na kazini mwalimu wa kindimbwa primary schul haleluya akubwa andogo sawa yes. amepandishwa daraja ni muujiza mshahara uliokuwa upatikani umeongezwa nimuujiza yesu alipomaliza kuvua nao samaki wala wajamaa akasema ondoka kwangu e bwana maana mimi ni mwenye dhambi manake kuna namna nyingine najisikia umenitendea muujiza sawa lakini kuna namna najiona sitoshi kukaa na wewe wewe yesu ni mkuu sana umenifanyia mambo ya ajabu si stahili yesu akamwambia nifuate me hapa sasa sio levo ya mkuu wa mshirika hii ni levo ya hard yaani umeamua najipa mwaka wangu mmoja au miezi yangu sita napandwa kwenye mafundisho ya ayo mtumishi nikiona miezi sita sijafanya chochote kwa kweli kwa kweli mungu aye ni shahidi nitaondoka yesu akasema hiviuku them akasema nifuateni alafu mimi nitawafanya nyinyi kiingereza anasema I will make you. Manaki Jesus is the maker. He can make any dummy a genius. Oh yes. yesu anaweza kumfanya chizi yoyote kuwa s yes. anaweza kumfanya mrugaruga yoyote kuwa a Amen. anaweza kumfanya mchunga kondoo yoyote yes. kuwa mfalme wa nchi anaweza kumfanya mfungwa yoyote kuwa waziri mkuu wa nchihaleluya yuko mtu mmoja leo hii yesu anamtengeneza humu ndani yes. kuwa mfanyabiashara mkubwa wasichana wengine wa taifahili yes. watasema heri ulizaliwa yes. na kutamkia mwanangu najua umejikatia tamaa yes pa kukutengenezahemake you the fishofmen utaajiri watu wengine wewe Amen. na kutambiriakaa baba yako katik ji layesu kuanwakokwa sababu yako wuatatunaamilia aomungu atakupa mshahara wa watu wengine katika ji lau mi nimekataa kutengeneza mavijana kanisani yanayoishia tukuimba mwambie fara mwambi faraabaanatoa majasi unaimba mnachezacheza maudi nyumbani no nothis hapa tutakuja kanisani yes. tutakuja kwenye uwepo wa mungu yes. tutatengeneza na mtumishi wa mungu yes. na tutazalisha makampuni yetu wenyewetazalisha biashara zetu wenyewekutokea yes. mundani hospitali zitajengwakutokea mundanihoteli kubwa zitajengwa <tune> Hallelujah. Amen. Hallelujah. Amen. Hey guys, look at me. Yes. Look at me. Oh, yes. Look at me. Yes. From an unknownable place. Kutokea morogoro. The whole nation. Yes. The whole East Africa. Yes. He has me from this place. Amen. is expression soon. Yes. You can be anything at any time. Amen. Oh, yes. hatawatu wanaokujua madhaifu yakowaikuekea yes. ukoowatu hawana upuma yes. wa kamba yakohawau munuwanamaliana nawwahawajuimungu yes. amesemauite wa paka wapia juu yakouuhu usiruhusu unayofikiri hauna yakakukalisha chini yes. tafuta you know. yes. kadogo liko nako yes. kuna mtu mmoja alikuwa ana ukame kwenye nyumba yake ana madeni na mume wake amemwachia madeni ana hali ngumu yuko na watoto na watoto wake wanataka kuuzwa yes. aka oh, yes akakaa yule mama mahali anasikitika anaumia sikiliza kuinamisha sura kujitilisha huruma kutafuta watu wakuhurumie yu utajidhalilisha u utawapo watu nafasi ya kukunyea kuna watu ambao umewazidi akili umewazidi uwezo ukijishusha chini yao wataona ndiyo fursa ya wao kukufundisha kukuburuza never bow your head to a man oh, yes. i vowed in my life I will kukubuuza e myi sitagonga mlango wa mtu maishani mwangu kuomba one day near the office i am to nara of kyang Akawa akwana introduce introduced come to me akwana tajiri tajiri san and probably he's watching He's a blessed man to the manners of zadunian akwana can introduce zakasem to mission mongali pastor tony so i want us to see how we can help him and support him ilipoona ata ambayo kaingiiaaema mimi y nilisema sitagonga mlango amtu kuomba chochote ihad achance to ask an amount sababu jamaa anasema ananipenda ananikubali ananielewa sana mafundisho yangu yamemsaidia i a can to sai sasa angalia tuna huduma mbele yetu weka fungu k at e ansase chi eope wihthew of d a wo w na napozungumzia amanishitagonamilano nitanyanyua vijana wa hili kanisa yes. na huu ndo mwanzo nimeanza nitanyanyua vijana wa hili kanisa yes. nyinyi mtakuwa mamilionea mtaichukua hii huduma mtaipeleka revo nyingine Amen yale niliyoshindwa mimi kufanya kwa fedha yangutafanya yes. oh, yes. makubwa Amen. The of Jesus. Yes. makubwa kuliko yeye aliyoyafanya anasema tutayafanya yes. yule mama <laughs> alipokuwa wana fedha akarudi kwenye kitabuemakitabu mu sema mifumo, mifumo. Sema mifumo. mifumo. You see, kitabu cha samueli kitabu cha samueli wa kwanza na samueli wa pili kiko nyuma alafu mbele ya kile kitabu ndo kitabu cha wafalme kwa hiyo stori ya huyu mwanamke iko kwenye kitabu cha wafalme waio sto ya samueli iko nyuma For that matter, yule mama akaenda kwa elisha niulize kajuaji litakiwakuenda kwaishsio kwambd sio kwamba kuna mtu alimtokea no alitafuta mifumo kawaida watu wakiingia kwenye n wanafanyeje watu wakiingia kwenye mkwamo wanafanyeje akachungulia kwenye kitabu cha samueli vitabu vyao vya torati akachungulia akakutana na mahali sauli ametafuta punda kwa siku tatu yes. akamuuliza mjakazi je kuna mwonaji kwenye mji huu mama akajiongeza akasema kwa hiyo na mimi kwenye wakati wangu nikitafuta mwonaji wangu na mimi ninalojibla oh yes. maisha ni mifumo maisha ni mifumo maisha ni mifumo at alisoma samweli alichoandika kuhusu sauli sauli akasema je kuna muonaji kwenye mji huu alipogundua yupo sauli akaenda kwa samweli alipofika kwa samweli samweli akamwambia punda wako amekwisha kupatikana baba yako saizi anakutafuta wewe lakini kuna kingine mungu anataka kufanya kuwa mfalme wa njiaiyes oh, yule mama alipoenda kwaelisha muonaji wa kizazi chake wakati wakisema mifumo ema mifumo sema mifumo mfumo ndio maana kuna toyota ya tisina <laughs> mbili mfumo wake aufanani na toyota ya tisina nane ndio maana kuna kru ya tisia mbili ukitafutaru elfu mbili haifanani modo yake haifanani mifumo mifumo mifumo inatumwa gari kutoka ulaya na inaingia tanzania kwa mswahili na mswahili anafundishwa kiswahili na anaelewa anaambiwaweka gi namba moja kijapani hawajaandika pale ginamba moj wameandika lakini gia nambamoja nigi namba moja kichina ni gia namba moja kijapani ni gia namba moja kiswahili gi namba moja ni kinamba kwa lugha nyingine mzungu asikutishe unasikia nachokwambia oh yes. mzungu asifanye niniasmtsh mzungu asifanye nini asmtsh una fursa kubwa ya kufanya biashara kwenye nchi ya kimaskini kuliko kwenye nchi ya kitajiri yeah. waulizeni hata awa mnaosikia wasanii na waubiri wanaenda nje ulaya Kuubi, kuimba na kuubiri walio nayo ni tofauti na walionayo huku ni amini m waulizeni kama amshawai kuwasikia mbongo ulaya huku anavyojaza huku naona ameuanja umejaa umeja, msanii wa bongo anaimba usanie ulaya na kwenyewti watakutana watu wamejaa so, so, vkirahisi mifumo mifumo mifumo, mifumo if you don't get ya hii yamafanikinamwommungujii yal bwana akupe neema ya kukamata mfumo wako wakoukasumungu nis mpaka nikae kwenye mfumo ka nanisikia unacho kisema kuna mtu namsaidia jioni hii jioni hii oh, yes. sema akwa aaiyanuuukamate muo mfumo, mfumo. mfumo ukikaa kwenye mikono yakoanayemiliki wakati we unaingia inawezekana kalala ila hela inaingia gg inawezekanayekalala eh? wa tigo inawezekana wakati unatumia tigo usiku unatafuta unaangaika kutafuta oh y amefanya niniela ina ingi, inaingia ingisemamifumo ina e mwezi wa sita tutakuwa na e ambazo nitawafundisha nita hapa wiki nzima nitawatengeneza mpaka mue kitu cha kushangaza oh, yes. Conference. Oh well, yes. Mimi. Mimi I will make you. Amen. Because I'm also mad. <laughs> it's not easy to break me. <laughs> me, I'm unbreakable. I am unbreakable. I was this fire since I was a boy. And I will be this fire till my old age. Oh yes. Because I'm mungu. kwa sababu watu wanasubiria wananiwekea saa wanasubiria lini nitashuka lini nitaferi mtu wa mungu ndio kwanza safari imeanzaaliyetengenezwa ametengenezwa yes. aliyetengenezwa ajawekwa huyu ametengenezwa maana yake anau visema misingi ikiharidika bwenye yake ana chakufanya watu wengi walioko makanisani wapendwa wengi waliomjua mungu hawana misingi wameokoka lakini hawana misingi hawana misingi mimi nataka nikusaidie mtu wa mungu Amen. mungu akupe misingi Amen. na niko hapa kama mtumishi wa mungu aliyenipa dhamana ya moyo wako kwa wakati huu oh, yes. nitakujenga mpaka utokee kuwa kitu cha ajabu cha kutisha Amen. kuna watu wanaodhania wanakujua sana Subiri baada ya akili bad yakilyakobadik eobaada oh, yes. yaleo watasemawao wenyeweatukuju vizurisio oh, yes. wewe tulieku tunakujua sio weweumungu wa mbingu na nchi kikubwa alichokifanya kwenye uso wa nchi alitengeneza mifumo ndio maana munguhitaji kushuk kila sikukuumb wanadamuaitengenea mfuo Oh yeah. akatengeneza mfumo wa wao kuzaa akaweka spem ndani ya mwanaume akaweka mayai ndani ya mwanamke wao watakuwa wanaendelea kuzaa huko system ametengeneza mfumo wa ardhi na mbegu haitaji jehova kushuka aata mwanadamu chizi tu una ndoto ya kuwa mfanya biashara usisubiri umalize chuo yes. start selling things at university anzia pale chuoni aaefrom there inyew tangu mwaka wa kwanza naingia chuo inyw maisha yangu mi takuwa mtumishi wa mungu so iaeaii oens aeoganizioneence myself naubiria wanavyo t0 yes miaka kumi iliyopita kama sio kumina mbili i knew. wako watumishi wa mungu leo kwenye nchi hii siongei kwa majivuno with all sense of kwa unyenyekevu wote najua wasingekuwa pale walipo kama nisingewatriga wakati niko chuo mjini yes. hapach They are men of God. They may never even not remember me, but I know. I know they will never mention their history. They will never. Because mimin platform, kwanza. I'm just looking at them like this. That is me. ktika evo uliopo usisubiri uwe mkubwaktaamuw mtotoaasi ni mtu mzima ushabalee ushavunja ngo sa apo e ungekua kiini we chuo kimekusaidia mama yako kakusaidia ungekuwa kijijini we ungekuwa naitwa mama mwantumu na wengine mgekuwa na wajukuu sai bibli nasema ufalme wa mungu unatekwa na wenye nguvu na wenye nguvuata acha kufuatilia masomo yetu mengine kupitia mitandao yetu mbalimbali mbali ya kijamii ambayo yote inatumia jina la pasta toni kapola youtube facebook pamoja na instagram namba ni 762153539 barikiwe