kama mtu atakuwa na siku bora analoneno alilolisikia kama mtu atakuwa na maisha bora anayo maneno aliyoyasikia na maneno hayo sio ya mtu sio ya baba sio ya mama sio ya rafiki bali ni maneno yatokayo kwa mungu mwenyewe ambaye akisema kila alichokisema ana uwezo wa kutimiza nimekwambia hivi kama ulipookoka kilichobadilisha cha kwanza ni namna ulivokuwa unawaza ulipo koka, aokokalitembeaeomuliokoeaomb oku nionawaaaukipata nema ya fedha inafanya kazi ndani yako inakusaidiaahineaai lewaa so, hait, ah, sasa nimepokea nema utajili kwahiyo nikifika dukani kwangu nakuta mahela ah, kama umeipokea hiyo neema anza kujiangalia ndani je j ulivyokua nawaajak sasa ndo m- biblia inasema hivi tuikulie grow into grace kuikulia neema ya mungu ko nikisha ipokea na tikio naanze kuikulia naikulia vipi ndio inakuja akti za maombi kutoa sadaka unyenyekevu kuifanya tuile neema mbayo iko ndani yako ikue bwanas alafu unakuwa unaamini kwa sababu neema napokelea kwa imani unakuwa unaamini ninayo nayo unakua unaamini mimi mungu atanisaidia tuatoansadi ata, nisa, I know, ata, Aa, najua, ata Hata ikija kitugani yani unakuwa kwenye hali fulani ya kuamini kwamba mungu nsadagbtanisaidia na ndoi mambo ayatakua yakus yanaweza yakaja mambo yakutikisa katika maisha yako laini katikatitau ya tu sisi kimbiia na nguu msaadaneantlwat tutakua natumaini pakibadilika mungu nakubadirisha ndani kwanza kiasi kiasikwamba hata nje pakiwa mazingira ya ne naonekana kuwa mazito ila dankiyayoteaaa mahsanoae aauamno yoaabaaake mnajadiliana mnazungumza changamoto nikwaba haujafikiayolev oanawakatimginea nye mamnaujahaujkama manaea wenye na mungu wakesabau niiwa amahusiana na mungu najitathmini na, na, na, na na toka nimeanza nini nimekipata toka nimeanza tonimeanzatoka nimeokoka siku ya kwanza ni kitu gani ambacho nimekiona ambacho kwa hicho kinanifanya niyo tofauti na watu wengine ambacho nikijiangalia mimi naona kabisa tofauti yangu mimi na mtu ambaye ijaokoa ipo ni nini ambacho nimekipata alafu nikiona sijakipata nacho kihitaji nikienda kwake imeksu ningine mijapat nineawatu weginebwanafanikiwa iktn on yawasaiia nimekufuata tena we ni baba yangu babayangu ni mungu wangu niambie nisaidie nifanye vipi hapa its like communication ambazo ni mazungumzo ambayo sio siona baada ya kuomba kwako kwakobaada ya kuomba una matazamio kwamba mungu atajibu unakuwa na unaua kwamba atakujibu kwa sababuumekimbiaauambfanye um, mm -mm. kituganichoniombausa Level of na mtu mtu kwa kwa utulivu utulivu wa ndani hata kama akiwa kuomba sio mwenye jina yesu, kwa yesu Ameanza, mungu na mungu naomba bwana unisaidie katika masomo yangu mungu ni kwa jina la yesu. kila pepo aasa <laughs> ndani ya sekunde moja moa ahata hayana anaombea masomo apo, ame, kila pepo linalozuia ndoa za watu kwenda mbele ndoa za watu kupiga pepo ulikua naombamasomomep sbwa naasumoja nialkenda kwenye kikundi kimoja cha dini aoni sasa wakawa na maombi a yawiki zima yakufunga nikamuza kiongozwamaombi kwamba bana naomba i Meba, katika maombi na siku ya kwanza point, sujimi tiani, sujimi yonini, okay? siku moja ambao wanafunga eti Tanzania. Tanzania, siku uchaguzi, siku ah, ni sawa lakini ngoja nikwambie kwanzatiktmamb skuoa mo wanafungb nanda ongamano la kitaifa la kuiombea nchi dodoma katikati pale watu pale kuomba wiki nzima, pale. Wewe, uku, anza kwanza aaanaamnsna ao anawobambea ani yakomb szanani ianzamani hawana hawanay mitani mara ombe nchihanaaama ueka tuombe timu ya mpira ya fulanifuiifunnaiyo s na hiyo mungu ya kwa maumbia aanamfanyaga aiikama iniakiahili usano ya ndani goje nichukue mfano mwepesi ambao tukaa mwepesi kueleweka kwa watu anas mat mfano <laughs> usie kuona mtu na mke wake au mtu na mwume wake wakiwa peke yao chumbani kipi amach kipindi ambacho, kipindi ambacho hakuna mtu mwingine anayewasikia hakuna mtu mwingine anayewaona yawezekana awajavaa nguo alafu mwanamke ana dimandi anasema lakini baba fulani unataka unipatie shilingi elfu ishirini yani na shida na elfu ishirini yu atajibu au atajibu atasema toka hapa na wewe atasema hivosi mkumwatu wazima niambieni atasema hivo unaombaomba mnu nawe bwana atasema hivo nataka wana wanja yangu meishaaanajasaa mekuangumusana lakinasatme wnyeb mao yafanyike mzigoj kas mambo mengi lakini aa yani wanawake w waishiomba vitmaana baada ya kumaliza m bwana wetu yesu kristo na wa mtakatifu mwanamke ni msaidizi, na ni anataka naupende wamungushirikawa a ni ile ile ambayo mwanamme ukiwa na mke wako Au ukiwa na nnaamekuwanaalo mtakatifu kwanza wagawanaisi tamambo yandoana wa sabau ambayo akiwa katika ushirika nal mtakatif mafundisho ya ndani hayas ndio mana mtu ambaye ana ushirika wa ndani kabisa mtakatifu hizi mambo mengine zinnini kwa sababu raha yake akisema tu baba katika jina la yesu you peke yake inamwhamisha haipo kwenye kuwekewa mkono bwas hiyo haipo kwenye kuombewa maombi na maombezi hiyo ipo kwenye maamuzi ya mtu akija kwenye ibada kama hivi tunasema ibada ya alihamis ni bada ya kuomba akija akisiwe na mentality ya kwamba nimekuja kutaka kuekewa mkonokuombewa no anakuja kutaka ukaa magotini kwa mungu hapo ndipo nitakapokaa maana najua kuna wokovu wangu nene mmoja ninemalomitaka nalo nitalitafuta katika maisha yangu yote nikae nyumbani mwa bwana siku zote za maisha yangu niutazame uzuri wake anakaa hapo hata kama mazingira ya nje bado ni changamoto lakini zilongazamekuja kwa aliye muumba anaamini mungu atanisaidia bwana ndiye anisaidiaye mwanadamu atanitenda nini kwanajua nimeingia humundaniuy najua nimeingia umndani huko nje wamebaki watu wanafanya mashughuli yao lakini ukonda nimekuja kujipika ndani sure, ya misali moja nikitokaaa kwne maikeanu hakuna niona ni kama mungu anasema hivi ukitaka okay, kuomba e ingia kwenye chumba chako cha siri usiombe kama mtu anayepayuka payuka, payuka. pale kwenye, kwenye neno ambao wanaopayuka payuka sio kuomba kwa sauti not loud ila kwenye kiingereza amesema hivi mnaomba kwa kurudiarudia maneno yaani unaomba kulbaa yesu babayesuted inakmba ebwaa end babatend wainalaesu ini sinakalamu ebwana sinakalamu naftbwa ted kwajinaee nn aaanapega merzaba lbanaak aomba ingia kwenye chumba chako cha chasiri anza kuojiana naye munguai huyu mme ulinipatia mimi uiipatia huummemunu engo aat io ma iat shida ktiamais nu tia ili ae msaada kwangu mboaalikanaavizuri akampenda mkuaibishwakwenye ufalme wako hizi mambo hazipo hii ambayo naendeea kwenye ndoa yangu sio ya ufalme wako neye aet hii sio hi, thi, culture i came e thuyu leo sio utamaduni wetu utamadu, mwanamke kupigwa makofi na mume wake wakeana ah, ah, hii nimeona kwenye makabila mengine lakini kwenye utamaduni wetu sisi wale ambao tunasaidiwa na wewe mungu haipo aipo oh, huyu mpaka ananipiga kofi ndani yake kuna kitu kingine mungu, kuna kingine ambacho kinamsaidia mtakatifu uko ndani yake kweli kama uko ndani yake kweli unamfanya nipige kama no basi mungu aufai nibora nikwache maujiano apo unazungumza naye hey, unampa o aaaaoaaaa i know you can do this najua auamunguanaotoauaoao e anamtega mme wake ampatie milioni kumi ya mtaji wa biashara na anajua mda pekee wakumtega sio wakati mwaname amechoka kamecoka kaziamekerwa na madude mengi aka anajaona leo nafanyia vitu vizui vzuri kuna nini leo amna nakupenda tu tuy chakula le ieu jamabonakama kuembea kitu, yeah, yeah, yeah. kitu, ah, kitu kikubwa mno habari unasubiria ya msho amwambia oaaaoyotaaa fulani ninakuomba unipatie milion tano taaashara akipiga hesau mamoyfanaanga nan a na biashara ea aaanawkufanya iaatula kwanza nataka leo leo niambie kama unanipa mtaji e mambo madambaaasemabasih shakula aina shoja <laughs> hoja, hoja mbele za mungu hoja mungu asikiae silini aonae silini atakuona atakutendea atakutendea mtu wa mungu usiache kuwa na imani yako hivi my nimet myk vizuri ndawamtumainia bwana ni kama mlima sayuni hawa watatikisika wanamjuaasiwalizungumzauar akaniambia hivhivia kwa mfano emasunga sahivi hivo mtu atakuambia kitugani abari za yesu akutoekwenye oovu Mamavi, hata mtu akija saivi akaniambia hivi yesu ni mbaya yesu anauwa yesvv akimaliza kuniambia nazungumza naye tamwacha huyo mtu aaaudi keaweza kutusadia anaweza kutusaidia, anaweza kutusaidia levyako ndani ya, ya mahusiano ya kwomba kusana na mambo yako ya kwa maisha <coughs> t neettu acha achale mombe ya kufikirika yale yle ambao aokotumekaririshwa zamani ya kufikrika n unaomba mwanzo mpakwsho lakini akuna lichokiombamyaufk ichukueyao mochukue yako kama ilivoichukue hali, ilivo. hali yako ya maisha mama ilivyo aau ilete mbele za mungu siku moja nia nikiomba mimi wakatihu sina kazi, maisha ni magumu na wakati wakatiu nilikuwa namtumikia mungu kanisani kanisanilend kuomba kwa mungu aehe na siku mungu tarehe kumi na nne unakumbuka wee mungu unakumbuka una kumbukumbu awezi kusahau tarehe kumi na watu wote waliondoka kanisani wakaenda majumbani kwao mimi nikabaki napaga napanga viti nikamaliza nikafagia kanisa kumbuka wakati wamekwenda kufanya biashara mimi nilikuwepo nafagia kanisa lako wewe mungu ni dhalimu kwamba ukumbuki ile kitu nilikuwa naifanyi kipindi kile kilehamna kama nivyo basi mungu nafanya kazi kwako ni feki kwa sababu kama ujakumbuka siku ambayo mimi sikuwa na sadaka ya kutoa fedha kwa sababu wakati wakatiakna kufanya biashara nipate fedha ya kua kutoa mii dahuonilitumia enye ai yako hata shilingi ma anipatia ta shilingi siku monia niliingiza faida mungu kuna siku fulani pia <laughs> ni ni nilimwambia nisaidie vingine ila sku nikajidai na utii kwako nikabaki nyumba yako nafanya kazi oatiba so, zingine nilikuwa nazo lakini niliamua kuacha akchingine kaa ko b sio nihudumie ni haki yangu wee mgu endwa saabu we ni baba yangu It is your right. My right. nina haki ya kutendewa kama vile mtoto kizaliwa anahudumiwa na wazazi wake bila kuangalia anafaa au hafai bila kuangalia kwamba ni mzuli au sio mzuri mtoto akizaliwa baba analazmka ut mwezi usikie ardhi isikie kwama mimi ni mtoto wako na kwa sababu hiyo nina haki ya kutendewa si haki yangu kutoa machozi kwenye ndoa si aki yangu kushindwa kwenye kazi si haki yangu kupata changamoto niwe kama mwanampotevu basi ambaye baada ya kuwa amekwenda ametapanya mali kwa muda mrefu aliazimia moyoni mwake akarudi kwa baba yake mungu nimerudi kama mwanampotevu leo nataka untendemb Mungu muone, jum... mungu muone flani imeski amekwenda mahakamani kwaajili yangu lakiniaskiaa meenda wa mgangakwaajiliyangu fulani amekwenda kwa mganga mganga aliyemwendea yuko sumbawanga lengo lake antakunifanyia uchawi we mungu umesema hivi ahakuna uganga kwa yakobo wala uchawi kwa israeli wao huyu mtu amekwenda kufanya mambo ambayo kinyume na maneno yako na kwa sababu ameenda kufanya mambo oo kinyumbe na maneno yako wewe mungu sisi ambao ni wa ufalme wako huwa atuteswi na uchawi sisi waga hatuteswi na uganga ushirikina soo sehemu yetu kama ameenda kule mungu kunifanyia uchawi akishinda wewe mungu sio mungu akishinda ikitokea amenishinda nika- akanishusha cheo kwa sababu ya uchawi wake naushirikina wewe kwa angu, kwa time, na mungu, mungu, na mungu haawafai kuabudiwama we akunauganga kwangu aa uchai kwanu apata mambo aaaa ndani with him naongea naongea naongea naye naye naye kwa kowalisia. Kowalisia. Kowalisia. kwa kwa kwa uhalisia uhalisia uhalisia nadhalia mungu nimekwama nikwambie daudi daudi alimkosea mungu alimchukua mke wa mtu akalala naye baada ya kulala naye akamuua na mme wake heni baadaye biblia na sema hivi mungu akatakakakasirika alivyokasirika mungu akumua daudi akamtumia nabii nabii akaenda kuzungumza naye akamwambia msikiliza mfalme kama ikitokea kna efanamko w baotngenezatoiana ya Ume kutengenezaw Wapida, akali, wa pili ataendelea daudi akalia ka mungu asife alipokufa mtoto wa kwanza o, mtoto wa kwanza daudi akasema nopoblem inasema tokea siku hiyo akaoga vizuri akapaka mafuta akafurahia kwa sababu gani anajua alipokuwa kwenye mazungumzo na mungu alikubaliana kwamba mungu mtoto wa kwanza atakufa kwa sababu gani nimekosa mazungumzo ambayo hayakuhukumu katikati ya makosa yako mungu anakuletea msaada wa namna na makosa yako katikati ya dhambi umefanya uzinzi umefanya uongo katikati ya dhambi hiyo haubaki chini kwa ujihukumu maana hata katika huo huwa kuna msaada wa kuwasaidia watuua levo ya mahusiano na mungu tukianza kuomba Intimacy na munguwt usnko ya ndani na jehoa nikiwa natembea mungu How can you do? mungu unaweza vi kupitia mimi najunaju unaweza, unaweza kuokoa najuunawea kufanya miujiza lakini mungu je unawea kufanya ujkupitia mimi a hiyo nakutofautisha na watu wengine sema kwa jina la yesu kwa jina la ye sema kwa jina la yesu nikujue sana we bwana nikujue zaidi we bwana kwa jina la yesu nikujue zaidi wewe kwa jina la yesu nikujue zaidi wewe kwa jina la yesu e bwana nikujue zaidi kwa jina la yesu kunichukue mimi kutoka levo ya chini niingize kwenye chumba cha ndani ambapo nitakuwa na ushirika na wewe nitazungumza na wewe mambo yangu ya ndani mambo yangu ya silini ambayo hakuna anayeweza kuyajua nizungumze na wewe kule kwa jina la yesu kwa jina la yesu so ukianza kuomba imekuelekeza p tukianza kuombahen ninaomba kama mtu ambaye sasa hivi nimeshamjua yeye alafu siye tena kama mtu ambaye ninaomba angani yani angani yani kama mungu yuko mbali yuko marekani uko au yuko juu angalamia Aa, yuko hapa ninazungumza naye ikusaidie imani hiyo kwamba nikiwa namwomba niko naye hapa mungu sikiliza wewe ni jehova ukiitwa unaitika niambie kwenye hili wewe mungu nisaidie kwenye hili hili limekuwa changamoto na nahili limekuwa changamoto how can you do je unaweza kunisaidia je unaweza kuniokoa je unaweza kunisaidia kama uwezi kunisaidia uniambie maybe niende kutafuta miungu wengine lakini mungu amesema weye ni zaidi ya miungu weye ni zaidi ya mababu na mizimu ni zaidi kwayo kwenye hili mungu nakuhitaji nakuhitaji unisaidie siache kufuatilia masomo yetu mengine kupitia mitandao yetu mbalimbali mbali ya kijamii ambayo yote inatumia jina la pasta toni kapola youtube facebook pamoja na instagram namba ni 762153539 barikiwe