kama mtu atakuwa na siku bora analoneno alilolisikia kama mtu atakuwa na maisha bora anayo maneno yaliyoyasikia na maneno hayo siyo ya mtu sio ya baba sio ya mama siyo ya rafiki bali ni maneno yatokayo kwa mungu mwenyewe ambaye akisema kila alichokisema ana uwezo wa kutimiza kesho tunaendelea teata adaaentao nannataka tusome mstari wa kwanza wa pili wataue wotesura wa ya, ya kwanza mstari wa kumi, mstari um, wa kwanza bania sura kumi namoja mstari wa kwanzaa kumi na moja mstari wa kwanza moja mbili tatu twend ae wtwaenuwt ae enda mstari wa 29 mm -hmm. walipita katika bahari ya shamu kama nini napita katikati ya moto mkali kama kwenye majivu yasiyounguza unapita katikati ya majaribu mazito kama hakuna jaribu unapita katikati ya madeni kama una hela ya kila mahali unapita katikati ya asara kama unatengeneza faida nasikia unachosema ni mwenye imani tu peke yake ndo unaweza ukamuweka katikati ya bahari akapita kama nchikavu unamweza ukamweka katikati ya asara ya biashara akapita kama ana nam inatamka kwa jina la yesu kristo wa wanazaretialia hai imani ni roho yes. azima kwa kuwa sisi nasi tumepokea roho ile ile ya imani kwa sababu hiyo tunaamini na kwa hiyo tunanena kwa hiyo imani ina manifest kwenye maneno yake imani inaonekana kwenye lugha yake so wi Like we are in very time. tutapita kwenye nyakasi ngumu kana kwamba tunapita kwenye nyakasi nyepesi sema mimi ni mwanamke mwenye imaninakambia watoto wangu wakikosa helawataarifiimani hela. yangumamanni zaidi ya hela <laughs> weza kugawanya bahariyaaila mai ligawanya bahariyaaeaikuweza kuwatoa misri ila imani iliwatoa misripesa ah, ikuweza kuangusha ukuta wa eriko But faith. But faith. kuna maeneo pesa yako iwezi kufanya kazi But your faith will do it. Your faith will do it. Amen. Your faith will do it. Amen. Your faith will do it. Amen. I'm here to lift up your faith, my sister. You receive Jesus again. You depend on God again. You trust God again. Doesn't matter what you went through, you have to have faith again. Faith on it. You're not going to be a faith on it. Have faith on it again. kwenye hilo jambo lilolikatia tamaa liwekee imani tena mimimii mimi, mimi, mimi mtumishi wa mungu nakwambia safari hii hauendi peke yako tunaunganisha imani yangu nayakwako tunatoboa kwa jina la yesu nasema tunatoboa kwa jina la yesu nasema tunatoboa kwa jina la yesu, yesu. sema kuasha taa wakati wa usiku anasema walipita eh? this is one of the thee of my wi anasema unapita katikati ya bahari ya sham kama nchikavu mwanangu yani watu wanajua huyu anazama pale anafia pale wanashangaa mwanaku wetu unakatiza saiona kuna zengo imekutokea kwenye mahusiano unawaza kabisa hii ndoa itapona hhi inapona wanashangaa katikati yao mtoto hakika unapita kama hauoni sisi wenye mungu tuna maisha sisi wenye yesu tuna maisha sisi tunaoamini neno la mungu tuna maisha we have assurance of the ehete wakati wengine wanalia kwenye changamoto hizo hizo, hizo. wanatuona sisi tuna sio kwa sababu haziumi sio kwa sababu hazitishi ntunaimatuna imaniai tea watoto wangu kule nje mnanielewa upande ule kule mnaelewa I, I, i love it. I love it <tosimu> katikati ya hasara ya biashara kana kwamba hauna hasara yaani vitu aviendi vimekwama vina vitu vimekununia unaangalia kushoto imenuna kulia imenuna kaskazini kumenuna mashariki kumenuna magharibi kumenuna halafu bado nasema daudii ayubu anasema hivi hata hapo nitatumaini hata hapo ninatumaini alafu nasema hivi ingawa mti hukatwa na majani yake kunyauka na mizizi yake kukauka lakini kwa harufu ya maji nimekuja arusha safari hii dada yangu kukupa kubusti imani yako ya kumalizia mwaka yayyy ya, ya, ya, ya. miezi hii miwili iliyosalia ya kumalizia mwaka huu this is prophetic declaration what you couldn't accomplish in 10 months my God no no no no no no there is your God there is our God and there is my God Filipi. kwenye wafilipi wenye wafilipisura4msa 19 pale alikuwa nawataka kuwatamkia barakahap akaona awa nikiwaambia ya kwao ya mungu wao inawezekana walijaribu mungu wao mungu wao akawalostisha akawambia hivi mungu wangu mimi god there, is our god, and there is my... My god try mine <laughs> <Try> iliyobakia <mine. laughs> ninakutamkia kwa jina la yesu kristo ninakutamkia kwa jina la yesu kile kilichoshindikana for months i speak it as a servant of god oya sijaja arusha kutalii huko mwanangu japokuwa kuna serengeti nimekuja kuliubiri neno la bwana nami natamka kwa jina la yesu kristo lile lililoshindikana kwa miezi kumi. my god will kumiy vya kukusanywa vitakusanywa vya kuvutwa vitavutwa vya kusukumwa vitasukumwa hiyo bahari iliyokaa kama kizuizi itafungua njia nasema itafungua njia nasema itafungua njia, nasema itafungua njia ambia bahari yako itafungua njia Tell five wambia watu watano bahari yako itafungua njia miezi miwili osalia bahari yako itafungua njiawambia hey. bahari yako itafungua njiaabado tunaanasema hivi ishiria tia tuende Remember, ameanzia pale moja ambapo anasema basi imani ni kuwa na hakika na mambo ya tarajiaman nini man ni kuwa nahakika na gari ambayo ujaiona ni baya una vieti vyako nyumbani na unaona azisomeki iman ni kuwa nahakika na kazi ambayo uja apply bado ni bayana ya ka mtu mmoja akasema mtumishi sasa pale um, umesema e wajatangaza amkua mm. ahakia na, na nafasi ya kazi ambayo haijatangazwa <laughs> ni, hey, hey. ni bayana ya mshahara ambao unaingia mwezi ujao kwa sababu hiyo sisubiri watangaze nafasi wakitangaza no, no, no, no. wakitangaza nafasi a na wakitangazanafaatofautw imani we create spaces where there is no space yeah. tunaye mungu mungu wako wewe dada mungu wako wewe ndo aliyesema hivi nchi naionekane maji yakusanyike mahali pamoja pakavu paonekane kwa sababu the whole earth was full of he dunia yote iyonasoma mwanzo moja dada mwanzo moja hiyo nchi nzima ilikuwa imejaa maji and then god came down and sai maji nayoakusanyike mahali pamoja ili pakavu paonekane pa, kwa hiyo maji alikuwepo na pakavu palikuwepo ila mungu peke yake ndo alipoona pakavu so mimi mtu mwenye imani i don't have to wait Until things vitoke, okay, I can command and things can appear. Si, watangaze cars, i can apply it before. Oh Jesus! I have one lady in Dar es Salaam. She is going kazi do I'm going to apply to apply it. She's going to i to akweye mtand bthe waleamba wanaifuusiaaigaisembuzi ya huu sio mkono wa mtu huu mkono wa mungu mkono wa mtu mikono ya watu nakatikaga wa mungu aukatiki afucha mbaya zaidi wa mungu sio mfupi mungu akitoa atoi choyo mungu akitotoa mazima hivi navyokwambia mungu amekusudia kukupa tendachokusemaa nafanya shuligani afisa msitu Okay, believe what I'm telling you. Something good is about to happen to you. Kama mungu kufanya jambo jema mungu If God is doing things to my neighbor, that means God is in my neighborhood, and if God is in my neighborhood, then God can do anything. Hey, say, good friend, what's wrong with you guys? Hallelujah. elugeukie jirani yako wambie mungu yuko mtaani kwetu anafanya matukio mwambie tena leo kapitia njiro nimekutana naye life fitness pale kama pale Alleluia. Alleluia. I, I don't need for things to be well arranged I ikiwa hivyo then thats not faith ikiwa hivyo ni niimefall si into p ni laki tu nimechezesha kete paaa pa, zimeangukia si sehemu sahii a kama imaitahusika hndiomaana bibilia inasema hivi mungu akasema maji nayakusanyike mali pamoja pakavu paonekani Yani ivi kati ni la ukizkea mzuka kusimama zku bane bane mtu unasimama viya viya wanasfewe wanasfewe hakuna momenti zuri maisha ni mwangu like the moment when I decipher the word of God I I love the what the word has unajione na contained issues amazo you sometimes you just need an eye of a seer to see it. gie tunahitaji tu macho ya muonaji atuonyeshi kule nje mnanisikia vizuri kama unanisikia huko nje nisikie amina yenu mnanisikia nisikia mina wa yenunanisikianwashjastokabisa wasemamani ni kuwa na hakika na hela ambayo ujaiona ni bayana na hela unayoitarajia jaiona haijaonekana lakini nayo Because simply put, Imani ni assurance. Imani ni kwana akika. Imani ni kwana akika. Imani ni kwana akika. Imani ni kwana akika. Imani ni kwana akika. So faith is assurance. Faith is hope. Ni kuana wakika. Ni kuana tumaini, Ni kuana wakika. So something will happen. Faith makes you have assurance. Mtu kuana wakika. mtu alie nauhakika aogopi mtu alie akika ana wasiwasi mtu alie na uhakika ana beheve like imani bila matendo imekufa iliuonekananamauandike km una uakikuonee like like like like like like like m una ui yani, wenye waawangapi wanahakika wana nywele hapakwanza unafanyakucheka nweetenwangawaaaka nywele zao hapa hapa ndani nywele ya kichwani zijaneewa ai hpjaing a ndaninwekicw nwijka eneewnwanaakia mnanwele zenu kicni mnauhakika aialowaw <laughs> hakuna mwanadamu ambaye ni nilakini whatmn is ther ait kinachotu sisi ni imani yetu kwa mungu kwa sababu tukienda kwa mungu kutoka kwake witr kutoka kwake tunanyonya ukamilifu kwa hiyo sisi wote kila mmoja wetu ana kimeo chake mahali lakini when we raise our w i kile kimeo kinazimwa kwahiyo vimeo vyako vinakaushwa kwenye maisha yako kulingana na levo ya imani yako So increase your faith now to Punguza Vimeovia. You're getting out on Bimbu, I'm chunga. Cocksidea won't want us feeling. We strive to work on our faith daily. imani eleza, siku moja, mba, imani za siku umepata alafu imani, lake ni ikishatumika kwenye jambo moja ojma ni zoei lakila siitakaowasaiiawawaini mnu kwa chakula cha jangwani you get the point ndio maana walipofika jangwani walianza kulia kana kwamba mungu akuwatoa kwa sababu kule mungu aliwaonyesha show mungu aliwaonyesha ma, ma, ma, ma, manyoka yakimeza ki, ya nyoka wengine fimbo ya musa imegeuka kuwa nyoka mungu kule akawaonyesha akawaonyesha vumbi ligeuka kuwa chawa mungu kule aliwaonyesha maji ya nchi nzima yakageuka yakawa damu mungu kule akawaonyesha vyura wakaingia nchini mungu kawaonyesha shoo za kila namna na mwishoni akawapiga tukio zito wa misri akahakikisha wamisri wanafiwa na mzaliwa wa kwanza Msipu by the time fara alikuwa ni jeshi kubwa alikuwa ni nch- nchi yenye nguvu ya kiuchumi kubwa nguvu ya kijeshi kubwa nguvu ya kisiasa kubwa he had influence, he had had influence power kwa hiyo kuwatoa watumwa wake mle ndani kuwatoa watumwa ambao hawana silaha yoyote hawana uwezo wowote wameishi kama watumwa so unajua utumwa wa nje ni mbaya kuliko utumwa wa ndani Those guys were inferior in every way h mungu akaingiabibaivimungu akamwambia musa nimekuja ili iw ni nimekuja ili niwatoe niwatoe mikononi mwa, mwa misri niwatoe kwenye mkono wafarao so na mungu akawatoa kwa mkono wenye nguvubibinaandika kwa mkono wenye nguvu mungu aliwatoa wana wa israel kwenye nchi ya utumwa aliwatoa walipotoka they celebrated na walitoka kwa mabavu mengi god this of the bible imesema hivi mungu aliwa arrest. he arrested egyptian kwa sababu mungu aliwaambia wana wa israel akawaambia hivi siku mnapotoka hakikisheni kila mmoja wenu anaenda kwa wamisri nakutaka vitu nendeni mkatake vitu <laughs> mkatake vitualafu imajini bibia nazima hivi waisraeli ni sisi wamr wafa nendeni kf d ulipoweka duka lako kokote ulipoliweka wngapi mna maduka hapa mjini nafanya okay, biashara whaevedctha youareutevie orpduc chochote nachosupply ulichokifanya ni kuweka mkono wa kutaka kutoka kwa misi so your business have to have power to command utoaialymaa do yooua natamani upate na nyingine na nyingine a yinginetukijiangalia tunataka tuandikei mbinguni chapochapoakushushia mzigo Faith you to be so and, uh, imani na kutaka uwe ni mtu mwenye uakikaablisaa yeah, sure, yeah, yani. satmun yani. vyo vyote vile unavyoona vyo, bwana ikikupendeza kk Iki wakati angels are there to bring in things and issues in your life mungu anasema ihavelthe apacity to do anything in your life i wish ninamwomba mungu ninapoondoka kesho arusha hapa niwe nimemwacha bonge la mwanamke wa imani imaniudn yaani nataka mwenye maisha yangu nisikie shuhuda naambia pasta ile miezi miwili ilikuwa michache sana yani ilikuwa ni miezi bize mno maana mambo yaliingia na kutoka milango ilifunguliwa isiyo ya kawaida ninakuombea kwa mungu kwa jina la yesu inyanyuke imani yako leo itakayopasua bahari yako itakayofungua vikwazo vyako hus what wtunawasoma kwenye bibilia the bible sio kwamba they were the men. But they were were the men most kuna faithful na theehemthewemunajua yani kunaaitu kuna kuwa mwaminifu na kuna imani kuwa nyingihapnazungumzia kilichomfanya mungu awafurahie wa wale watu sio kwasababu alia naakumba o naakuomba ouatembe wenye njia zao kwa uzuibblia no. natuonyesha m wamama wababa ambao walika na mamo kbaoela alikuwa ni mwanadamu wa kawaida sawasawa sawa alikuwa anakasirika kama sisi alikuwa ananuna kama sisi kuna wakati alikuwa naogopa kama sisi. But the him and us, lakini aliomba kwa imani mvua isinyeshe na isineshe naikueshaa baadaeakaomba kwa imani mvua ineshe naikaesai na mtu wa leo ni imani iliyokuwa katikati yao kwa sababu alikuwa ni mtu kama wao alikuwa ni mtu kama wao alisikia njaa kuna wakati mungu alipotaka kumsaidia asife njaa alimpeleka kwa mwanamke wa serefta na alipofika kwa mwanamke wa serefta mwanamke akamwambia akamwambiabro mkate wenyewe liyobaki nao ni mdogo elia akamwambia mama kama mungu aishivyo kama mungu aishivyo nitengenezee mimi kwanza nile ni kila mungu atajaza kapulako unga kwa hiyo eliya na mwanamke wa serepta hawakula kwa sababu walikuwa na mahali wamehifadhi chakula hawakula kwa sababu walikuwa na gala la chakula eliya alihitaji imani ya kumpa yule mama muujiza na yule mama alihitaji imani ya kuamini neno la eliya kuachilia kabla ajapokeae ait tofauti yako wewe nahebb ni lea siku imani yako ikikaa sawa kwa mungu ukaamua kumwamini mungu mazima trust me. kila mtu ataamini ya kwamba wewe ni bonge la mtu wa mungu kumbe una madungadunga yako tu lakini mungu umemwamini mazimagangalicungji anaongea nini naongea neno kila mwenye sauti ambaye sio bugu asome twende moja mbili tatu. Pasipo, imani pasipo, nini? Imani. Imani. pasipo nini maombi pasipo nini imani. pasipo nini imani. ambayo imani ni nini ni kuwa na hakika ya mambo anayotarajiwa yes. kwahiyo ukitaka mungu apendezwe nawe kwenye ile kazi unayoitafuta kuwa na uhakika umeipata kabla hujaipata hili neno ngoja nikutafsirie leo kwa jinsi ya tofauti bibia hili lakini pasipo imani haiwezekani kumpendeza hili neno kumpendeza tafsiri nyepesi ni hii pasipo imani haiwezekani kuwa the he ukinipendeza you become maanaake right? sindio yes. sa wazungu hapo mmelewa wajua ukija arusha kuna namna watu unaontizama kwa njia ya mtandao misamee yaani ukija arusha kuna namna kingereza tu kinakuja yani, unaona kama uko ulaya hivi mzee hii itakuwa mkape mwenyee alishindogakasema ii ita yani, itakuankuna mna unaji, unaji, unajiona kaman yani, wendo wewe we, yani. jaonaga wa, watu wa arusha wanavyotembeaga yaani wanaonaga kama wenyewe Duhi. Yani, kuna namna arusha inakufanya unajiona huko marekani oh. na hii hali ya hewa aeluya nasikia nikuambia ili kutoka kwa moyoni mwangu arusha imewekwa mkononi mwako sema mungu ameiweka arusha mkononi mwangu imani ni nini kwamba mungu amefanya nini imani ni nini mahakika gani kwa hiyo nikienda kufanya biashara mi naenda kujaribisha naenda kama mtu gani mungu aliyeweka nini sema hivi ninavyoongea na wewe pastor. mungu ameiweka arusha mikononi mwangu kila nitakakoingia kila ntakachofanya kitaitikanainyenyua I'm I'm imani ya mtu hapaaeu sema kuasha taa wakati wa usiku inahitaji imani ndo kichwa cha somo nalofundisha waiyo taa nyakati za usiku haziwashi kwa sababu taa ipo taa inaweza ikawepo lakini umeme hamna mabalbu haya yakikosekana yaki nguvu ya umeme nyuma yake hayawaki kwa unaweza ukawa na libalbu lakini aliwaki kwa sababu heioc no sawa na kila kinachowasha umeme au kinachowasha mziki au kinachowasha gari there is power kwaiyo the light of any christian the light of any believer mwanga wa mtu yoyote ambaye anampenda mungu au anamwamini mungu unawashwa kwa nguvu inayoitwa imani it is your faith that will enlighten your darkness ni imani yako ndo italiwashia taa giza lako giza lipo tu giza ulitafuti lipo tu lipo tu we work daily to remove darkness. Biblia inasema hivi mu hivyo nuru yetu na iangaze mbele za watu, wayaone matendo yetu mema, wamtukuze baba yetu So we have light that need to shine. now we cannot shine better if there is no darkness you know very well kukiwa na mwanga huwezi kuasha taa yako ikaonekana ko giza lililopo kwenye uso wa nchi mungu anatupa fursa ya kuangaza giza na waliona kwenye jamii kwenye ukoo kwenye familia watu wanatakiwa waone kwenye nyumba hii Te, kuna mahali wamekwama alafu haka kabinti haka ndio peke yake kamechomoka ndio peke yake kamepita sema kwa jina la yesu nitapita walipokwama wenginetutapita walipokwama wengine kwenye ile njia ya bahari ya shamile wengine wote walipofika pale walipaona pale ufukweni kama ni ufukwe wengine wote walipaona pale ufukweni ni bichi wengine wote walipoona pale ufukweni ni pembezoni mwa bahari lakini kwa wana wa israeli ile bahari yaikuwa kikwazo pale ufukweni ilitengenezwa njia manaake walipokwamia wengine wengine walipita nisikilize nikwambie dada yangu hata kama amekwambia hiyo biashara arusha watu walishajaribu sana wakaferi na kutamkia kwa jina la yesu kwa sababu ya nguvu ya imani inayoingia ndani yako jioni hii leo kwa jina la yesu oh my god <laughs> nasema kwa jina la yesu kristo wa nazareti aliye hai unapita katikati ya hiyo bahari kama nchikavu nawezekana mtoto wako ana changamoto ambayo wengine wote wanakwambia watu wa namnahii wanakuaga na changamoto ya namna hii sikiliza wakupona watoto wawengine io wakwako watapona katikati yao nasawakao wataonakatikatiyao nasemawakwako watapona katikati yao sema vya kwangu vitaenda wakiwa shule wakuambia mama there is something you used to do when we were young please do it again pray for us ni wakati sasa watoto wetu waziamini imani zetu so unazaa mtoto aelewi anapita kwenye mambo magumu aelewi Angakiwa, aseme nimemuona mamaangu aaimemwona maaanmamaangu iomatuipitanae kwenye jambo ili akapenya likatokea ili akapita likatokea katokea akapita aseme mamaangu tatn apndi mcanotompeni machangamoto ampndishruba aanatabaada wewe leo hii unasema my is my is hero kwa sababu mbele ya macho yako you saw yue it. It. it sasa imani ya mama wako imewatobozea mpaka hapo aya watoto wako wana mama mwenye imani sasa mziki, uo. mziki uo. Mama, watoto wako anamjua alishakizi tu Ziz? girl is on fire. Yeah. the <laughs> that mother of that girl anacho lakini wewe mama yako alikuwa unamsikia ndani unaelewa jina la yesu ni ngome yangu jina la anafua ningome hapo baba yako kamterekeza baba yako kamsumbua baba yako jana usiku alikuja analewa kamchapa makofi asubuhi ameamka jina la yesu ni ngome yangu nitamkapo jina wee mwenyewe ukimwaza mama anasema nasema huyu mwanamke wewe sasa Where we Sasa Dada? Where Sasa? Your kid is not going to be a mother, you. <laughs> <laughs> Will your children have something to believe? Will they? I pray for you, my sister. Imani to know you trigger Sikuyaleo. Niwana mumba mungu nipe nini na fasi. Kila mwezi. ziwahemotohsababu imaichanzo chake ni kusikiaouooobei wakati mwingine sio kwamba hauna imani kwa sababu hupendi kumwamini mungu wakati mwingine ni kwa sababu hujasikia imai chanzo chake ni kusikianahii kusikia hey, right. <laughs> sio kusikia. kila kitu you need Hey, sio kila anaefungua bibilia hata kuletea imani <laughs> wako anaofungua biblia hofu, vile vile. Do you know, mbinguni, kwa moto? na wanakuletea hofu vilevileosema asieamini amekwisha kuhukumiwa bali anayeamini anao uzima wa milele so mbinguni au uzima wa milele tunaupata kwa kuamini kuamini uzima wa milele ni nini wa yohana kmin 7b mstari wa tatu anasema hivi na, na, na, na, na uzima wa milele ndio huu wa kujue wewe mungu wa kweli na yesu kristo uliyemtuma <laughs> Kwa uzima wa milele sio parapanda uzima wa milele sio kutembea kwenye barabara za adhabu tutaluka kama ndege angani huo sio uzima wa milele uzima wa milele hivi wa so the deeper we know him the deeper we get into the eternal life vietnavumjua mjua ndo tunausogerea no, uzima wa milele the more we know him ndo ile kina enoko sasa bibya anasema kwa imani enoko alitembea na mungu halafu akatoweka kiingereza anasema by faith enoc walked with god and he was not no, no, no he was not maana yake nihii this guy was wolking with god in his life and suddenly he was not imajini napita naye kwenye changamoto And suddenly ayu, ayu. watu wanasema leo tutamkamata kwenye ile kesi waliona kabisa jana usiku walipoondoka wameliandika jina lako wakaliwekea red liwe na kimeo asubuhi lijjw kwenye kikao wakifika kwenye wakifikawenye iasubuhwanataja majina jina lako alipo wanapeleka picha yako kwa mganga wa kienyeji kabisa wameibeba kutoka nyumbani wakifika wanaichoma knamna hii hizo sio story mwana hizo sio real, real time watu kama kina filipo walienda mahali kuhubiri na gafla lazima wakatokea mji mwingine unaitwa azoto watu kama kina daniel wanatumbukizwa kwenye matundu ya simba na simba wako mle ndani ndanigafl unawafuata asubuhi unawaita na sio kwamba simba awakuwa na njaa Daniel anasema anasemawazi anasema wazi anasema hivi mfalme mungu ninayemtumikia mungu ninayemwabudu alituma malaika neno alituma malaika manake, lions anaposema alituma malaika kwamba malaika aline, simba wakuwa na njaa no. simba walikuwa na njaa nasema hivi walipochukuliwa wale wengine wakatumbukizwa kabla wakatmukizwa klawajafik cha waliokuwa ndani ya tundoa dani walikna na lakiiema malaika alitumwa natamka kwa jina a yesu kristoiashara yak twaaokajamea biashara yako, uh, yako. maaikokswana hapa kabla sara aijaingia kwenye nyumba yako malaika wa bwana atakuonyesha kabla ajali aijatokea malaika wa bwana atatokea biblia inasema mungu alimtuma malaika akayashika makano ya simba namwona malaika wa mungu akitumwa kwa ajili yako kila anayenyanyua kinywa chake against you I speak in the name of jesus malaika wawafunge vinywa kama ni ofisini malaika wafunge vinywa Do you know kuna wazi wanafukuzwa tu kazi sio kwa sababu hawafanyi vizuri kuna watu wananyima wataenda kwenye maofisi mbalimbali sio kwa sababu hawafanyi vizuri ni kwa sababu tu somebody, spoke bad against that person ninamnyanyua malaika wa bwana saa hii aende kwenye hilo kampuni aende kwenye hiyo shirika aende kwenye hiyo ofisi katika jina la yesu katika jina la yesu wafunge vinywa vya waovu nasema nasema vifungwe vifungwe vifungwe vinywa vinywa vinywa vya vya waovu waovu sema kwa la yesu try my best to take you out early here only vyluy so, v eh? eh? Yeah. wacha tupare mwananguu <laughs> so anasema hivi imani ni kuwa na hakika ya mambo yanayotarajiwana imani chanzo chake ni kusikia na jifunze kutofautisha imani na ubabe imani imani na ujasiri iojbfahapa so yes, so mi hapa mi naweza mm -mm hiyo sio imani and many of you mmefeil hapo imani sio kusema hivi mimi hmi naweza kusuka mi naweza mi naoma najijua najijua mi navyojua kwetu kwetu sisi na ujasiri sana imani sio ujasiri wewe imani chanzo chake ni kusikia kwa hiyo imani ipo tu kama liko neno kwa sababu neno litakushikiria when everything is lost alafu umeamini the only thing that youllhan on it is hang on on the hey, wet theemmeerewa jamani mmeerewa wakati vitu vingine vyote vimegoma kitu peke ambacho utaweza on on onn ni neno lililotamkiwa kwa mfano eh, mama una bibilia hapa dada yangu naelewa linachokifundisha kabisa unasikia raha okay. hili ndio neno sawa alafu umesikia neno linakwambia una uwezo wa kushuka hapo chini na usiumie kabisa sasa unaona wengine wote wanashuka kuchu wamevunja miguuwamevunja miguukuch usiseme usisemehivi mi najua najua kiuknajua kishuka taweza uh-uh. narudia tena imani sio nini euk ma sio ubabe imani sio ujasiri imani sio kujitutmua ajtofautisa kujitutumua na mmtsiambi hivi mimi ntakuloga na nioge uone ndugu yangu kama hujajipanga nyamaza kimya imani sio nini yako, imani sio kujitutumua usiende kuanzisha biashara mahali watu wakakwambia hapa pana uchawi hapa alafu kajifanya vii mi najua hakuna a itakaonishkilo neno inasema kila juu nau inatokawapia inasemaiaitkaofayiajuu yanaeeenaema hiyo meshalikamatao aitokimatayo mama huna unachokijua na ndivyo ambavyo wapendwa wengi wameingia hasara ya maisha yao They don't really They don't. wanajitutumua wanajifanyisha wana imani ila kiukweli hawana wana za za imani, za... oh, imani. Hey, mungu hapa anambwembwezaaadiu imani chanzo chake ni nini yeah. na kusikia huja kwa nini imani chanzo chake ni nini yeah. so what makes me to have faith kinachonifanya niwe na imani ni lile neno ililosikia k manaake kuna neno limeingia huku ndani kuna neno nimepewa au kuna neno ninalo juu ya hiyo kitu inayoifuatia juu ya hiyo biashara juu ya hiyo kazi juu ya hiyo tenda iliyotendsam una apply pltend mahali usiapl tu mm -mm. sure you have the word on it. kama huna neno la kuyapekuwa hivi tafuta mtumishi wa mungu mwenye hilo neno changamoto sasa ni kwamba je yeah. trust me we we fail not because we are not because are uayo tunafanya kazi tunapambana lakini kuna rem ambayo kwenye maisha it's no a rem of, hard it's a rem of kuna mahali unaweza ukafanya kazi kwa bidii lakini things are not working you know why because there spirits only function only spirit functions so i pray for you in the name of jesus kwamba kuanzia leo hi kwenye maisha yako ukifika hiyo level let the word of god touch your life and change and transform your life sema kwa chino la yesu maisha yako hayatabaki kama alivyo nitakuwa na neno nitakuwa na neno lenye imani lenye imani na hiyo imani itayabadilisha maisha yanitaba kama nilivyokuwa imani chanzo chake ni kufanya niimachanzo chake ni kufanya nini eaambia okay, ni kuhusu ile ishu unayosema unamwamini munu sk aana ulichokisikia ndo kilitakiwa kikupe nini Hawa tunasema hivi kwa imani walipita katikati ya maji katikati ya bahari kama nchikavu ndugu walisikia waliambiwa wali w waambie wana wa israel waendelee mbele musa akaendelea kulia mungu akaaba una nini mkononi musa akamwambia nina ninafimbo akawambia nyanyua mkono gawanya so to lift the hand. Aye, wo, nalo, neno la najisikia yani, unajua kipawa changu yani, mimi nkilima vinalimikai hakuna kitu nimewahi kulima kukua hizo ni confidence nimewaikulima ujasiri ujasiri imani zako vizuri jirani hea ako ingeaa jiraniyakoangeanakaiesaemangeaauna mtu napokeanacho kisema hapa una mtuna mmaaingiandaniyake hapa Um, uh, so waebrania 11 mstari wa sita anasema pasipo imani haiwezekani kufanya nini kumpendeza kwa maana kila mwendeae ni lazima afanye nini kila mwendeae mungu ni lazima aamini ya kwamba yupo na ya kwamba hufanye nini huwapa thawabu wale wa mtafutao wamanaake wanaomtafuta wana thawabu kwahiyo hakuna mtu anayemtafuta ataikosa thawabu hakuna Kwa kama uliomba ukaenda ukamtafuta kasema umetoka bila kitu Umu faetoka a mimi nimeomba mbele za mungu katika jina la yesu kristo kwamba mungu akupe thawabu itakayoonyesha kwamba ni ile tarehe ishirini na moja ulivyokuja hivi iimoj i ile tarehe ishirimoja ulivyokujaannothismont kuna vitu vitatokea kwenye maisha yako vitakavyoshok moyo wako katika jina la yesu ninakutamkia vitashok moyo wako vitashok watu arunyu katika jina la yesu pasipo imani haiwezekani pasipo imani haiwezekani pasipo imani haiwezekani pasipo imani haiwezekani. haiwezekani kwa hiyo huyu mtu anawezekana disqualified kwa vigezo vyote vya kawaida lakini huyu mtu the only thing aliyonayo is faith in god the faith you have in god imani ulionayo kwa mungu it will you from everybody else itakutofautisha na kila mtu na kila kitu kwenye maisha yako imani chanzo chake ni kufanya nini mfano umesikia kwamba bwana ndiye mchungaji wangu sitapungukiwa na kitu halafu unatakiwa kwenda kulipia bili ya maji au ya umeme halafu umegundua hela iko chache na wanakaribia kuja kukata unasema bwana uliniambia wewe ndiye mchungaji wangu sitapungukiwa na kitu kabla hawajaja hawajaja unaisikia imani nikiongea kabla hawajaja. kabla awajaja ina unaisikiimanikiongeaalawajalawajaaiyoela imeshatima okay. unaambiwa hivi kile kiwanja pale kinauzwa milioni mia alafu wewe unakijiangalia imezidi sana unayo ishirini unasema bwana ndiye mchungaji wangu sitapungukiw kabla laajaja mtu mwingine kuna kitu yule kituule atashushaemai sio kwaajili ya kuendea mbinguniwajili ya kufanyia maisha imani ni kwa ajili ya duniani mbinguni uuhitaji imani kuv iemanuru ya mji ule ni mwanakondo yani sow o imiai kule mbinguni lakini hapa woshioih hapa tunahitaji kuzifanya nuru zetu zing'ae ndio maana anasema hivi ninyi ni nuru ya ulimwengu watu na kuiweka chini akiangu kiangu watu wakiwashataa wanaiweka juu ili imulikie kila mmoja maana yake nini imani yako inatosha kabisa kuifanya familia yako kwenye changamoto yt inayopitia katika jina la yesu kristo sema ninaimani kwa sababu nimesikia kuna kaneno tu umewai kukasikia mahali ambako kanapiga kwenye moyo wako unapopitia jambo fulani hako kaneno wako. dont it Hold that akoa kwa sababu hilo neno faith skiliza ziko nyakati ambazo hatuoni posibilit kabisa pamoja na kwamba tunaamini ukifika huwo wakati don't In the of the one who spoke the word. narudia unapofika wakati umetamkiwa maneno na unaona uoni osibiliti yoyote ya hayo maneno kutimia huwo wakati ukifika usiishie tu kuamini maneno amini tabia ya huyo aliyotamka maneno ambaye ni mungu tabia yake ya kwanza yeye aongei uongo tabia yake ya pili huwa analitetea neno lake tabia yake ya tatu akisema ni lazima atafanya narudia tena ukifika wakati unalo neno umetamkiwa neno lakini huoniosibilit ya kutimiaya kutmiahacha kuamii tealoamtabia yaaliyelisemhityaliyesema huyu awezi kuniacha tabia yake anasema hivi mimi nikimchukuaga mtu hawezi kuachwa anasema sitakupungukia wala sitakuacha mahali pengine paulo akakoti akasema kwenye zabui kwenye wahebrania kumi na tatu anasema hivi yeye amesema sitakupungukia wala kukuacha hata twathubutu kusema bwana ndiye anisaidiae mwanadamu atanitenda mbe w uko mtani tuna za kila aina kila aina yani tuna wachawi wanatun tu waganga wtu wana watu wasiotund tt wtu tu walshaamnk kwamba siuatawauf masha sababu walsawambaa uchawimakaian a unasemahiv huyu mimi huyu namjua namjua ana maisha machafu <laughs> hawezi namjnmjuamaishamachafu ukimwona uki anatoboa kinakuuma k kikuuma bila ue kujua unaanza kumloga kwa ava sabau huy taaa uivanekera ni huyu umemwona fulani anazidi kufanikiwa ulisema hawezi shogaanguawe unasema kinakumaunasemamjingftufe ko ndo uchawi unaanziaga hapo kwenye makanisa ushirikina unaanzaga hivo ushirikinas ushirikina so lazima hiyo hivo ushirikina unakuwa umemsema mtu vibaya alafu unaona uliye msema anazidi kuf You know, i once told nbliua nampa mtu kanekama ambia hivyo jifunze tu kuwa na tabia ya kwanza kupenda watu kwa sababu ukweli ni kwamba unayemchukia sio wee uliyemwweka duniani na swala la yeekubarikiwa e, we huamui kwayo jifunze mapema kabla itnes haijakolea huko moyoni a tatizo la kijiba cha roho unakofanacho ssokwahiyo kitu pekee kitakachotoa sisi ni imani zetu kwa mungu sio kwa mashoga zetu sio kwa wachungaji sio kwa manabii sio kwa mitume kwa mungu kwa mungu kwa mungu kwa mungu kwa mungu kwa mungu, kwa mungu. sasa mungu hawezi kushuka mungu huletwa na watu watubibli hivi mwaminini mungu mpate kuthibitika kwo tukimwamini mungu tunathibitishwa kwenye hilo tuliloamin kwenye hilo tuliloamini kama tumemwamini mungu kwa ajili ya kazi anatuthibitisha kwamba hii kazi atachukua mtu mwingine tunachukua sisi alafu asewaaminini manabii wake mpate kufanikiwa maana yake nini watakachotusaidia kufanya wenyewe ni kulifanikisha lile neno ambalo sisi tumeliamini sema kwa jina la yesu mungu ndani yetu sema kwa jina la yesu mungu ndani yetu mungu ndani yetu anazifanya kazi zake sema tena mungu ndani yetu anazifanya kazi zake sema tena mungu, mungu ndani yetu anazifanya kazi zake kwa neno lake naniruusinimalizie yako uh, so, hivi kumpendeza mungu ni ile imani tuliyonayo kwake kumpendeza mungu ni ile imani yetu tuliyonayo kwakebbimaali hivi huku ndiko kushinda kushindako ulimwengu hiyo kwa hiyo ulimwengu huu aushindwi kwa maneno mengi yan maneno yayashindagi kinachoshinda ni ile imani yetu imani yetu ni ipi tunaamini ya kwamba mungu alimfufua kristo kwa sababu hiyo yeye aliyemfufua kristo kutoka katika wafu hiyo ni warumi sura ya nn mstarwann hapo anasema yeye aliyemfufua kristo kutoka katika wafu yeye ana uwezo kuiwisha miwili yetu iliyo katika hali ya kufa alimfufua kristo kwa roho wake anauweza wa kufufua biashara yangu anauweza wa kufufua biashara yangu ka anatakiwa baki mwanamke mmoja ambaye wengine wote biashara zao kulia zimekufa kushoto zimekufa alafu wengine wote wanasema hivi u mtaa biashara hazifanyiki u mtaa biashara haiendi anatakiwa baki mwanamke mmoja mwenye neno ambaye anasema yeye aliyemfufua kristo kutoka katika wafu kwa roho wake ataifufua biashara yangu iliyo katika hali ya kufa fla lile neno lilolisema neno la mungu kinywani mwa mwamini ni mungu anasema neno la mungu kinywani mwa mtu aliye ni mungu anaongea kwa unapoanza kulisema lile neno yale mazingira hayarespondi kwa amina yale mazingira hayarespondi kwa ana yale mazingira hayarespondi kwa neema wala kwa eliza yale mazingira yanarespondi kwa neno la bwana kinywani mwa eliza yanarespondi kwa neno la bwana kinywani mwa ana haleluya kwa start talking to your environment not because ouunaiangalia kwa jicho la la kusema kwamba nikiangalia itabadilika no unaanza kuongea kwa sababu unamjua mungu ambaye yeye aliongea na mazingira kabla hajatokea mwanadamu yeyote wakati unapambana kuongea na wanadamu wengine tumeamua kupambana kuongea na miti hacana kuongea na bosi wako anza kuongea na miti ya ofisini shakuvuruga kama bosi hakuelewi ofisi yenu ina miti haina ina miti haina kwa nje miti mtasema naye akipita hii njia asikie sauti ndani yake we huja wai kupita mahali alafu gafla tumepita tt ukasema ugeuke hivi hata sijui nini kimeniambia nigeukeni ukamwona rafki yako ni kama mtu akuambia hvigeuka kushoto eh? Eh? nini mwingine hapa biblia hivi yesu ahvyesukrist alienda kupaka kwenye mtini wakati anasikia njaina muma akauangalia mtini akataka kupata kitu kutoka kwake vzima alipouangalia ule mtini biblia inasema hivi yesu akakosa aka, aka, aka tunda lolote kwenye ule mtini biblia nasema hivi alipokosa tunda kauangalia mtinima akaujibu akauambia mtu yoyote asile chochote kutoka kwako alafu nauza biashara nafanya biashara kilombero pale labda au shoes kule au sijui hapa njia na mitimiti miti ipo kibao mfano nawaza tu mi ile nigekuwa akuongea na wana warael mungualimwambia musa nyanyua mkono gawanya bahari sooihaioi ti o theoanod mungu akiwa mbinguni anasema ii nchi naitoe majani majanitktkitikatk somim ifike wakati dada uache kuongea na watu waarusha anza kuongea na arusha yenyewe arushaau yeah. arusha. katika jinaaeuiuwei jina kutikiwa na njiroyot ndovnatuita sisi wafalme mungu naamungu ametufanyasisi afalmeataalawao amjasikiaga watu ambao amba arusha ameishika ya kwake yule yakwake ulajasiiga tor ameishikaje amenunua hati ya arusha rohoni anayo arusha rohoni arusha alishaichukua mkononi mwake hati ya arusha anayo kiwanja chako kuna watu apaarusha mjini wanamiliki viwanja ambavyo siwamiliki alali ndio maana baada ya muda wanaviuza kwaninikwasababu kuna mtu alipita kwenye huo mtaa mii viwanja vingi ambavyo imeikwenyemishyanu htaj ttn htaj ambaottlazsh limwambinajua mungu alivyompa ali ali araardhi ile israel ile abraham akununua hata kipande kimoja alikuwaamelalatusiku moja alipolala kuna vitabu nimeandika siu kama mlivyoona wale ambao imeandika kitabu kinaitwa kuutawala ulimwengu wako wandoto nanimeandika kitabu kimoja kinaitwa ah, ah, um, hpi have lene in my life abraham aliwahi kuambiwa na mungu kwenye ndoto anamwambivia ardhi hiyi ulalayo nimekupa kwo jamaa nini ardhi walikuwa, walikuwa, wa wa wa walikuwa na watu wengine wanaitwa waamaleki waperizi wagirigashi walikuwa na kaa mlendani the, the, the, the, the ti ashifted hati ya mji iliamishwa kutoka kwa waamaleki anapewa abraham mtotoni imagine how many things we have lost in the dreams and imagine how many things we have haveeggate hii abari ya negligence na abari ya ku kuignoe vitu mtu ambaye ni mtu warohoni yuko sensitive kwa kila hatua ya maisha yake b is wee uendi kwa mganga kwao kwenye mambo ya mungu uwe serious nayo wewe ulogi minakujua unaogopa mashetani ulogi wewe sasa kama ulogi hakikisha njia zako kwa mungu uko srias nazo yourd evythi you kan youget enouoede of everythin about god that you kan kwa sababu uzima wa milele nini umjue yeye na yesu kristo aliye mtuma youno go mokwsma hivi mjue sana mungu ili uwe na amani ndipo e mema yakoabb ya mefungiwaemayao nakua baada yamwa jinaayesuozinakuwa so, kwa namna hiyo kwa maneno tu amjawaiona nyinyi mtu ana kiwanja chake mahali si ajabu hata we unahusika una kiwanja chako mahali lakini mpaka navyosema hizi umesaau ulienda mara ya mwisho lini na kwa sababu hiyo unaweza unawezakaa umekaa hapo hata hataukumbuki ndo hapo unaanza akifikanaa hivi kilikuwa wapi kilikuwa hapa a natakiwaje mtu mwingine ndo je nyinyi kwamba kuna watu waliachiwaga maeneo wayalinde wayalinde sasa hivi hayo maeneo mpaka yamekuwa wenyewe mtoto mzigo hiyo ngoma zamani yyo. mtu kwenye mji anakulindia nyumba yako ambayo ni waainde alijaisha baada ya miaka mitatu namfuata anakwambia kwangu na ana evidence zote unasema jamani mi nna hati n mtu ameshakukaanga mapema sana maneno tu mwanangu watu anakufukuza kwenye ardhi yako mwenyewe wanasema toka huyu mtu atoke huyu mtu aondoke hatumtaki hapa aondoke akikiona kiwanja chake aseme ni nijalala watu anakushona maneno nakushona maneno kila ukiambia hivi mama una kiwanja chako njiro nasema ah, mtaenda mwaka, Mtaenda, mwaka, Mtaenda, mwaka ah, tuwache, wa kwanza ntaenda mwaka wa pili ntaenda mwakawatatubana tuache tutatafuta kiwanja sehemu nyingine y ueg y kuna mwana mmoja mjanja kakutaiti kwenye ulimwengu wa roho kakunyang'anya hata kwa maana kushindana kwetu sisi kwenye maisha kwenye biashara kwenye kweye kazii juu ya damu na nyama bt ni juu ya falme na mamlaka katika ulimwengu wa so warohoso kama unauweza wa kuonol mazingira yako ya rohoni ulimwenguwakowaro na ulimwengu wako wa unatawaliwa na maneno maneno maneno kuna kitu kinaitwa anga la manenohoaeski tooyosto yourseiktuc sura ya nne mstari wa kumi na tatu unachagua wewe unataka wa kwanza au wapili unaamua aeluya wa pili ukiona sioni naenda wa kwanza kontwapili sura ya n nasion aonwa pili sura ya nn mstari wa kumi natatu wanwapili sura a nn msrwa kumi na tatu chikan akangeanai wa pili, si wa pili, wa pili, eh. wa pili sura ya ngapi msari wa ngapikumi na tatu ome wote unaigilizia kwa mwenzako una nini weeunayo kwako twendetunayo niniwaliokuwa nayo kina ibrahim waliokuwa nayo kina sara waliokuwa nayo wanawake wa zamani na sisi nasi we claim to have it kwa sababu mungu ni yule yule na mungu wetu ni roho na yeye imani yake anaisema kwa kuongea um, imani yake anatupatia sisi kwa kuongea When God speaks, to you the of his mungu akiongea anakupa sehemu ya roho yake hiyo ni hezekiel sura ya pili anasema alipokuwa akisema roho yake ikaja ikaingia ndani yangu kila wakati mungu akiongea wa anagawa sehemu ya roho yake kila wakati mungu akiongea wa you his eso oh anasema sasa kwa kuwa sisi nasituna eh? nini kwahiyo imani ni roho imani sio atmosfia imani siyo hali ya hewa imani siyo mzuka imani so, ay, imani oh, oh, oh, oh. ai ah, nasikia maninaskiamaskaii nnanonikupe msaada hapa kama imani ni roho then faith ait someone kwa sababu roho zina tabia ya kuposesi mtu kuna roho ya ukaaba inaweza ikamposesi mtu roho ya ulevi inaweza ikamposesi mtu kwao manayake anafanya vitu eh? si kwa matakwa yake yeye ila kuna roho inamwendesha ndani yake jioni hii ya leo nataka tumwombe mungu roho hii yani kuna wakati unafika watu wote wanajua hapa alafu autoboi alafufile sirit na ku no mtu aliyevamiwa na maroho halafu mapepo yamekaa ndani yake mtamwona anafanya fanya hivi ni mstaarabu mara anavua nguo gafla mbele za watu lakini akiwa soba akiwa hajavamiwa na roho anakuwa smart lakini akiwa yuko na roho manifestation of the spirit naanza kuonekana what if mungu aanze kutupa manifestation of the spirit of faith unafika kwenye jambo watu wote wanagoma watu wote wanaogopa watu wote wanarudi nyuma alafu ssuenl unatokea wewe unasema no njia iko hapa wago tuthis assthis unapita katikati ya bahari kama nini bahari kama nini katikati ya madeni kama nini kama unahela katikati ya njaa kama umeshiba katikati ya jangwa katikati ya jangwa lenye ukame wenzetu walikuwa wana baga mana na kware mkate na nyama kwenye jangwa kwenye jangwa na mungu alikuwa anawambia hivi amna kuweka akiba mkiwa mkimaliza leo tupa vikibaki hachana navyo kesho nawashushia mzigo mwingine <laughs> jangwani jangwani watu wana sasa vyakula jangwa oh my god Oh my God. my godi jangwani sema kwa jina la yesu wakati wa jangwa langu nitakula na kushiba kwa jina la yesu yuko mungu kwenye maisha yangu mwenye uwezo wa kunipa kushiba wakati wa jangwa kwa kuwa sisi nasi tuna nini roho ile ile ya nini aa iivyoandikwaa a tunaijajeanh kama ilivyoandikwa ilivyoandikwa kama ilivyo amini, na kwa sababu sababu hiyo hiyo so this is how the spirit of faith manifest roho ya imani tunaijuaje anasema hivi hivi kusema naamini ilivyoandikwaawuihuhm anabadilisha vilikuwa vinamuuma aliyeamini kama umeamini tutakusikia well. okay. okay. language has Kwayo, manifestation ya kwanza ya imani dada angu inaonekana kwenye lugha yako heunavyoongea kuna watu mkoa hapa mnapenda kuonewa huruma mnapenda asubuhi asubuhkiamka yani dada napitia mapito kweli yani vipindi vigumu vya maisha kikinakambia acha ushamba unarudisha nyuma imani yako you are killing your own faith yakou imani inaonekana namna unavyoongea vile unavyoongea hivi naliamini kwa sababu hiyo sasa ni tofauti na anaesema hivi mi naweza mm? ukisema unaweza utakuuliza umeamini nini kinachokupa useme unachokisema so kwenye kila unachokiongea mashetani wanachokifanya wanakagua maneno naomba niwamalizie wakuambia hivi ayubu shetani alienda nyumbani kwake akamkagua akagundua alivyo navyo ayubu sio ubabe sio mbwembwe mungu amembariki kweli shetani nalalama anasema hivi mungu huyu mtu akuchi wewe bure huyu mtu umembariki maana nini shetani alikuwa namtafuta nani mbanikampa nani huu jamaa gari swali ni hili nani kaku gainikakupa we maisha kama amekupa aliyekupa anawajibika kukilinda haya sasa shogangu nf ndo imekupa kwisha kwishaapoteza vitu but if god is involved behind the happenings of your life mashetani watakuja watachungulia watarudi kwa mungu kusema hivi a umemwekea wigo kwa kwasa mungu hawezi kukupa kitu asichoweza kukilinda okay. <laughs> okay. yeye anawajibika kukilinda Amen. sema wewe ukinipa wewe unaweza kukilinda nipokee kutoka kwako bwana mungu akikupa kazi watakutishia ofisini ofisiniwee watalendemuka moyoni mwako unasema hivi hii ikanipa mungu anayetaka kuninyang'anya arudi kwake yeye ndo abadilishe makaratasi ninatamka kwa jina la yesu kristo saha hii yoyote anayenyanyua mkono kinyume na wewe mkono wake na ukatwa kwa jina la yesu arudishwe nyuma kwa jina la yesu nguvu zake ziharibiwe kwa jina la yesu haleluya sema kwa kuwa nina roho ya imani nina, nina na kwa sababu hiyo ninasema nimeamini kwamba yeye anaweza kufufua wafu kwa sababu hiyo ninasema biashara yangu fufuka umeionahapo unaona kwa kuwa nina roho ya imani ninaamini kwa sababu hiyo ninasema ninaamini kuwa yeye anaweza. yeye anaweza sema ninaamini kuwa Amen. ni yeye, yeye. alieangusha ukuta wa yeriko watoto wake wakaingia kwa sababu hiyo Pasabu. na mimi nasema kila ukuta ulioko mbele yangu pasuka, pasuka. ninaamini kwa sababu hiyo nina ninaamini kwa sababu hiyo ninaamini kwa sababu hiyo Inasema. unaamini nini ninaamini ni yeye aliyewapa wana wa israeli chakula jangwani kwa sababu hiyo katikati ya ukame wa kila mtu kwenye ofisi hii mimi nitakuwa na hela yangu peke yangu haleluya haleluya unaamini nini ya kwamba aliponya kipofu unaamini nini ya kwamba alifufua lazaro alipofika kwenye kabuli la lazaro akasema kwa sauti yake lazaro aliyekufa siku nne akamwambia lazaro njoo huku lazaro akatoka akiwa mzima unaamini ni yeye amefanya hivyo ninaamini kwa sababu hiyo kwa sababu hiyo Inasema. unasemaje kila biashara yangu iliyokufa mahusiano yangu yaliyokufa hata kama imepita miaka minne ninayaita njoo ninayaita njoo yes. ninayaita njoo Amen. maana nimeamini yeye anaweza kufufua vilivyokufa mpaka vikaoza aliviita vikawa hai tena kwa sababu hiyo ninasema vyakwangu vyamke umeiona imani ujaiona nimeitendea haki siku yako sijaitendea haki imani chanzo chake ulichokisikia unakiamini ukimaliza kukiamini unafanyeje nono unautoa mzigo kutoka galilaya unauleta arusha melewa nachokisema elewa nlichosema hapoellihoemaelewa lichosema, hapo. lichosema. lichosema. lichosema. yaliyoandikwa humu yote ote yote, yote. unatakiwa kuyaamini kuyaamininatakiwa kuyaamini kama mungu aliafanya haya ninaamini kwa sababu hiyo ninasema daudi alimuua goliati kwa jiwe laini na mimi kwa mtaji wangu laini nitadondosha ligoliati langu la biashara ninaamini kwa sababu hiyo ninasema ninaamini kwa sababu nafanya nini shadrak meshak waliingia katika moto kwa sababu ya zengwe aliyewatoa ni yeye unaamini kweli walitoka unaamini waliingia kwenye moto unaamini walitoka unaamini mungu aliwatoa kwa sababu hiyo unasema kwenye moto huu niliyopo mungu unanitoa mzima unanitoa mzima bila doa lolote unanitoa mzima Amen. kwenye moto wa ndoa yangu yes, unanitoa mzima Amen. kwenye moto wa ofisini unanitoa mzima unanitoa salama na unanipa ushindi haleluya ah, mungu anamnyanyua wa mtoto wake hapa mungu anamwondolea wa mtoto wake uzuni hapa mungu anampa wa mtoto wake majibu hapa namwona mungu akikutoa kwenye changamoto yako namwona mungu akikutoa kwenye ishu yako sikupi maneno ya kukufariji na kupa maneno ya imani na kwa kuwa unaamini tu nasema unatoka hakika wai yesu unatoka kwa jina la yesu sema taa yangu itawaka wakati wa usiku itawaka wakati wa usiku giza linalowafunika wengine halitaifunika nyumba yangu taa yangu inawaka wangu inawaka taa yangu inawaka sema taa yangu inawaka wakati wa giza langu taa yangu inawaka ninayo imani ya kuiwasha sema nimesoma sema nimesikia na nimeona kwenye neno lake yeye amesema yeye amesema amesema nuru ing'ae eh, kutoka gizani na ikang'aa kwa sababu hiyo kwenye giza la ukoo wetu watu wakiwa wazai ha, mimi nazaa watu wakiwa waolewi mimi naolewa watu wakiwa wafanikiwi mimi nafanikiwa sema nuru yangu inang'aa sema nuru yangu inangaa sema nuru yangu inangaa nikupe imani nyingine nikupe imani, Niku imani nyingine nimesoma nikaona kulipokuwa na giza bibya nasema kwenye kitabu cha mwanzo mungu akasema na iwe nuru bi nasema ikawa nuru do you know there was no d o the oi ouru aikusema subiri kidogo do you know sietheihebeih sema yeye hakuna majadiliano mungu akiongea my siste heoeenooan He mungu hasuesn <laughs> okwambia mungu hatwai mawazo hatai suestion mungu akisema amesema amri ndivyo navyotakiwau You know, anasema hivi kwa hivhsa wakapita katikati ya bahari kama nch you know, watu wengi wanapodhania musa aligawanya bahari wanahaniianyika sha wakapita no, no no the bla bahari sio kwamba iligawanyika wa w uh -uh. ilianza chwa yani njia inaanza kufunguka mdogo mdogo kilichowafanya waingie ni farao kule nyuma so they clt ait ifunguke mpaka mwisho Mnafikiri nachosema? So as they were stepping in the sea was opening the way. The sea was opening the way. Now, Sio kwamba waiona nambo. Hawakuona. They had life like us. They had, had times like us, but they had faith in God. Kwamba maji hayatajirudisha. Unajua maji yalikuwa yamekaa kuta hii na kuta hii. Wanapita katikati. Wanapita katikati. eti wanaamini maji hayatarudi mnawahi kuona ukijaribu vitu watu wanakuambia je ukipata hasara je je ukipata hasara je unatakiwa uwajibu waambie kama wana wa israel walifika nchi yao ya hadi nitafika salama nitamaliza salama wakati wanatembea namna hii bahari nagawanyika inaendelea kugawanyika mpaka wakafika mwisho aliyekuwa anawafuata nyuma biblia nasema mungu akayafanya mazito matairi wao walikuwa wow, wanatembea kwa miguu alafu adui zao wanatumia magari unaoshindana nao wanaweza wakawa na mwanangu wanaweza wakawa na watu wa kuwasaidia ila nina tabiri kwa jina la yesu matairi yao yatakuwa mazito mpaka umalize wewe kwanza mpaka ufike wewe kwanza unaingia nao kwenye intavyu namna hii wao wao wanajuana na watu mle ndani wewe well, una unayemjua isipokuwa jehova huna unayemjua isipokuwa jehova wakati wao wanajiamini na watu waliowajua wewe unajiamini na mungu unayemjua haleluya nayaona matairi yao yakiwa mazito semaee bwana waa washindanao nami fanya matairi yao kuwa mazito usiache kufuatilia masomo yetu mengine kupitia mitandao yetu mbalimbali mbali ya kijamii ambayo yote inatumia jina la pastatoni kapola youtbe facebook pamoja na instagram namba ni 76215359barikie