kama mtu atakuwa na siku bora analoneno alilolisikia kama mtu atakuwa na maisha bora anayo maneno yaliyoyasikia na maneno hayo siyo ya mtu sio ya baba siyo ya mama siyo ya rafiki bali ni maneno yatokayo kwa mungu mwenyewe ambaye akisema kila alichokisema ana uwezo wa kutimiza kuanzia mstari wa thelathini anzia mstari wa thelathini na mbili tutakwenda mpaka thelathin alafu kiini cha mstari wenyewe ni thelathina nane abrania lakini nataka tuanzie thelathina alafu tuone alifikaje hapo thelathia nane oh yes. Hmm. lakini zikumbukeni siku za kwanza ambazo mlipokwisha kutiwa nuru mlistaimili mashindano makubwa ya maumivu pindi m- mpotwezwa kwa mashutumu na dhiki na pindi mliposhirikiana na wale waliotendewa wa, wali hayo maana mliwaonea huruma wale waliokuwa katika vifungo tena mlikubali kwa furaha kunyanganywa mali zenu mkijua kwamba nafsini mwenu na mali iliyo njema zaidi idumuyo basi msiutupe ujasiri wenu kwa maana una thababu kuu maana mnahitaji saburi ili kwamba mkiisha kuyafanya mapenzi ya mungu mpate ile ahadi kwa kuwa bado kitambo kidogo sana yeye ajae atakuja wala hata kawia lakini mwenye haki wangu ataishi kwa imani naye akisitasita roho yangu haina furaha naye lakini sisi atumo miongoni mwao wasitao na kupotea bali tumwo miongoni mwa hao walio na imani ya kutuokoa roho zetu kwanzia mstari wa hh 5 neno la mong linasema mm. basi msiutupe ujasiri wenu kwa maana una thawabu kuu mm. maana mnahitaji saburi ili kwamba mkiisha kuyafanya mapenzi ya mungu mpate ile ahadi msi ujasiri wenu msiutupe ujasiri wenu kwa sababu gani aa kwa sababu ule ujasiri mlionao una thawabu kuu kwahiyo hawa watu wana ujasiri ndani yao yes. nhen biblia inasema msiutupe ujasiri wenu mafundisho haya especially haya katikati ya wiki yanalenga kukujenga kuwa kitu ambacho unajua kuna yule ambaye anakutana na tatizo alafu anatafuta mtu wa kumwombea alafu kuna yule anayejengwa ili kwamba hata wakati wa tatizo anasimama imara na anapita oh yes. siku moja daudi akasema nijapopita anasema nami nijapopita kwenye zaburi la ishii na tatu nijapopita katika bonde la mauti nijapopita katika bonde la uvuli wa mauti sitaogopa mabaya nami nijapopita katika bonde la uvuli wa mauti wa biashara mauti ya kazi mauti ya ndoa mauti nijapopita katika bonde la uvuli anaposema uvuli kiingereza anaita anaitao anasema nilapopita katika bonde la uvuli shadow shadow is not the real thing kivuli au uvuli wa kitu sio kitu halisi lakini uvuli huu wa mauti anayosema daudi ni kana kwamba ulikuwa unatisha to the X anasema nijapopita katika bonde la uvuli wa mauti sitaogopa manaake wako wengine ambao wanapita sio kwenye mauti ila kwenye bonde la uvuli sio mauti ila ni uvuli ila wanatishika wanaogopa na kwa sababu hiyo ile hofu kuna kitu inayofanya euya hofu ina, yes. ina yake kwenye maisha ya mtu woga una madhara yake kwenye maisha ya mtu unaweza ukachagua isivyo sawa just because of fear. unaweza ukachagua karia isiyo sawa mimi nakwambia kweli wako watu kwenye nchi yetu hii na kwenye jamii zetu ambao walichagua kazi au walichagua shule zisizosawa na naa mifano midogo tu ya kawaida wako watu ambao wazazi wao waliwa influence kwenye kuchagua aina fulani ya kozi za kusoma ambazo hazikuwa ndoto zao ila kwa sababu ya hofu ya baba ya hofu ya mama maono ya yule mtoto aliyoyaona yakauawa wow. so maono you see, kama mtu amechemsha kwenye maono akafuata wrong vision akafuata maono yasiyo sawa au kozi isiyo sawa akiwa from six, trust fosm huyo mtu mmemvurugia destini yake yote mpaka kwenye kuolewa kwake naweza akaolewa na mtu ambaye siyo sahii ni amini mimi kama huyu mtu alikuwa law, ya, na ndoto ya kuyaloya na destini yake ilikuwa huyu mtu akasome a- a- eh, eh, eh, university of dar akasomeunivesiofdarissalam uh, akasome sheria pale alafu from nowhere wazazi wamemenen kusoma education kusoma uwalimu kwa sababu mama anaona ukisoma uwalimu hahraka haraka utapata kazi ya hraka haraka na utapata na mshahara wa haraka kwa sababu maisha ya nyumbani ni magumu kwa hiyo unakuwa influence kwa sababu ya uoga wa mzazi you diverge a certain destiny unahamisha hatima kwa sababu tu ya kile kinachoonekana kwa wakati huo kwamba kinatisha hali inayoonekana kwa wakati huo kwamba inatisha kwa sababu hiyo maamuzi yote unayoyafanya unayafanya kwa sababu ya ya ile hof ushawishi wa ile hof unakufanya unaamua isivyo sawa you in a wrong na kwa sababu hiyo unachukua isiyo sahihi kwa wale waliosoma unafanya biashara isiyo sahihi kwa sababu umepewa hofu kwamba biashara ya aina unayoifanya hailetaki matokeo na hela haipo kwenye hiyo biashara na lakini umesikia nani nani yako umesikia kabisa kwamba mungu amekusemesha but fear comes in you and grab you. I pray. Amen. ibada hii ya leo yes. imtoe mtu kwenye gereza Amen. na imketishe kwenye sehemu ya heshima <laughs> watanzania mnisikilize na mungu atawasaidia na wa kenya na wa uganda na wa wakongo na wa burundi na wamarekani kwokote mnakonisikilizasema to amina Amen so hofu inamfanya mtu hofu inamfanya mtu anakosa anakosa kufanya right choices ana ana saini mikataba isiyo sawa sikiliza taifa linaloendeshwa kwa hofu na ili viongozi wangu nchi wasikie taifa linaloendeshwa kwa hofu niamini mimi mnaweza mkaingizwa kwenye mikataba migumu kwenye hilo taifa just because the leader of that nation is worried of something kiongozi ana aina fulani yahof ni mwoga anaogopa kitu fulani ana wasiwasi na hali fulani that fear can make you sign a certain contract ambayo ikaliingiza taifa lote kwenye shimo baba anayeongoza familia kwa sababu ya hofu baba anayefanya maamuzi katikati ya watoto wake kwa sababu ya fear iliyoko ndani ya nyumba you can literally take your children into the pit of hell just because you fear oeea hofu ya mama hofu ya baba hofu hey. ina nguvu mbaya kuliko hata pepo Fear. Fear. Are worried of are worried about owatu wanawasiwasi kuhusu hela watu wana wasiwasi kuhusu hali ya kiuchumi watu wanawasiwasi kuhusu mazingira yalivyo watu wanawasiwasi kuhusu mitaji yao ya biashara watu wanawasiwasi kuhusu masoko watu wanawasiwasi kuhusu kupanda kwa bei ya mafuta watu wanawasiwasi kuhusu kutikisika kwa uchumi duniani watu wana wasiwasi ya vita ya ukren na je ndio hiyo vita ya siku za mwisho watu wasiwasi wa kila kitu like fear everything na wakiwa wana hofu hawajui kwamba ile hofu hofu ni nit hofu ni hofu inashawishi hofu inapelekea jambo fulani hofu inaweza sikulazi kitandani kama ugonjwa ila ilahof inaweza fanya ukaamua ukafanya wrong choices za maisha yako ukaingiza familia yako yote yotei so daudi anasema nijapopita katika bonde la uvuli wa mauti listen sio kila mauti ni mauti mauti nyingine unazoziona you know kivuli chako ukikiangalia wakati mwingine kile kivuli kinaweza kawa kinafanana na wewe kabisa kinafanana na mita zako kabisa kinafananana urefu ulivyo kabisa lakini ni kivuli isiyo wewe kwa inaonekana kama unapita katika bondo la uvuli wa mtikisiko wa kiuchumi lakini sio utikisiko wa kiuchumi ila ni uvuli ambao unapelekea hofu alafu hii hofu inaweza ikakupelekea wewe kufanya wrong decision kufanyandio maana daudi anasema sitaogopa sitaogopa mabaya sio kwa sababu sioni sio kwa sababu sina sio kwa sababu sioni ule uvuli sababu nikukuwa wewe uko pamoja nami na wewe uko pamoja nami na wewe uko pamoja nami na you ukisahau tu uko na nani kwenye wakati uliopo ukisahau tu uko na nani kwenye hii moment yako ya fia ukisahau tu uko na nani ukiogopa tu uko na nani ukisahau tu uko na nani grabs you kwa sababu fa ina tabia ya kuatak hofu ina tabia ya kuatak inapokuona au inapokupima inapoku na kujiona kwamba are, are not qualified hauko salama fia ina tabia ya kukuonyesha ambavyo hauna Oh, hofu ina macho kama vile ambavyo imani ina macho imani inaona mambo ambayo hayapo kana kwamba ameisha yes. oh, hofu, hofu haioni chochote ulicho nacho hofu ina bin hofu inakutia ina upofu. You, don't see Do you know kwenye wakati huu ambao wengine wanalalamika kuna mtikisiko wa kiuchumi ndio wakati huhu wengine wanajenga ndio wakati huhu wengine wananunua mashamba ndio wakati huhu wengine wanaajiriwa ndio wakati huhu wengine wengine wengine wanapokea promotion kazini ndio yes. ndio wakati uhuhu, wengine milango. wakati huu wanafunguliwa milango wanafungua maduka yes. kufungua maduka mapya watu kuhu, miziko, yes. watu kufungua kuagiza mizigo watu awajaaa kuenda sokoni yes. watu kusafiri yes kuna wa sawa but are still wat wajaa kusafiriuna serikali haijaacha kufanya kazi zake wabunge kusafiri kusafiri mawaziri kusafiri. Eh, to me. Eh, mkutano wa un na w tkt ataenda ratiba ziko kama kawaida na mtikisik wa kihuchumih macho yako yanaona nini daudi anasema nijapopita katika bonde la uvuli wa mauti mimi sitaogopa mabaya kwa sababu wewe uko pamoja nami uko pamoja nami alafu anasema hivi gongo lako na fimbo yako kumbuka mstari wa zaburi ya ishirin tatu mstari wa kwanza alianza akasema bwana ndiye mchungaji wangu kwa hiyo amejipa yeye nafasi ya ukondoo na akampa bwana nafasi ya uchungaji kwamba bwana ndiye mchungaji wangu sitapungukiwa na kitu alafu anasema katika malisho ya majani mabichi huni haijalishi tuko kwenye msimu gani haijalishi tuko masika au haijalishi tuko kiangazi bwana anajua majani mabichi yaliko oh, yes. yeye hatanilaza ndio maana anasema nijapopita katika bonde la uvui wa mauto sitaogopa babaya kwa maana mchungaji wangu mchungaji wangu uko pamoja nami yes. gongo lako na fimbo yako yanifariji okay. najua iko gongo la bwana nikitaka kuwekeza sehemu sa isio sawa yes. gongo inaniunisha nikitaka kuweka hela yangu isipovaa yes. gongo lake na fimbo yake vinanipa faraja kinachonipa kinachonipa faraja sio hela iliyoko kwenye kinachonipa faraja sio majari mabichi kinachonipa faraja ni gongo lake gongo lake yes. gongo lake Amen. gongo lake, lake alitaniacha nikaende sehemu yenye ukame yes. Amen. Who you? Who you? na nyinyi wa kristo mmekuwa na hofu kama wapagani kama watu msioomba kwanini mnaomba why do you you pray if you fear like everybody kwanini mnaomba kwa nini mnaomba kama mnaogopa vyombo vya habari vinawatisha hofu inaingia ndani mnafanya maamuzi yasiyofaa mnaamua isivyo ciulize jioni hiiya leo ulipofanya ule uamuzi ooui unapofanya maamuzi ya maisha yako ni nini uaki na kwa kweli ni nini uaki na kwa sababu huwe na uhakika kama ni hofu bwana yuko pamoja nawe lakini kama ni imani pi nasema mwenye wangu ataishi kwa imani mwanaake hatua za mwendo wake hatua maamuzi ya maisha yake hayaongozi na hofu iliyoko ndani yake oh, yes. anapiga hatua because of the faith that he has ene aanu aa io wakati ambao wakati wenginewanalalaikt u nno hyakati hu m ndiwatu watauza mashamba yao sana ninamuomba mungu kwa jina yesu oh, yes. wakati wengine wanauza yes. macho yako yaone pa macho yako yaone pa kuchukua Amen bwana akupe fedha wakati huo ukisikia shamba limetangazwa yes. ukisikia jembo limetangazwasisi yes. ndio wale ambao tunapewa mana jangwani sisi ndio wale ambao wakati wa ukame tunakunywa maji sisi ndio wale ambao tunashushia yes. mana wakati wa ukame We in Jesus. Amen. katika katik yes. maana ndivyo baba yetu alivyotuzoeshamaisimnanisikia yes. oh, yes. uchumi ukiwa mzuri duniani walokole amna pakutobolea kulipokuwa na ya kifedha jumaapili ntaenda dinailiomo jumapili never miss it iw'll show you where youre money in this time of crisise oh, yes. nilimwambia mtu mmoja this week ima close billion something sitak kusema figa billions of something deal ambia mtumishi wa mungu naogopa kwa sabbu nkifanya nikisaini naweza nikaluzi kila kitu mark my words if god is living livin an stay forever alive if od i tu go thamana iwe juu yangu ukishindwa nikamambia ukiferi and emos atuishi kwa kubahtisha huu oh, yes. wakati hatuishi kwa kubeti hu yes. wakati yiimani ni kuwa na hakika hmm. na mambo ya tarajio hayo uso wakati, wakati u, wa kuotea uso wakati wa kubeti kama auna imani wakati huu njotukua maneno ya mungu ujenge imani yako oh, yes. you will never nisikilize watu wa mungu hii mment ya uchumi kutikisika haiishi leo oh ndio kwanza mwaka umeanza haiishi leo biblia imesema wazi siku za mwisho <laughs> kutakuwa na njaa now you need njaan sea utafute namna ya kuweka akiba ya chakula nimekwambia atafute namna ya kutengeneza imani imanisea oh, yes. mwenye haki wangu ataishi sio kwa mshahara wanaweza wakawapandishia mshahara lakini na bei ya vyakula ikapanda mwenye haki wangu aishi kwa mshahara mwenye haki wangu anaishi wa kwa imani oh, yes. This is the time. kama wewe ni nikst mkristo hasa this is the time if you make make any decision make sure mkristohaahifi hii maamuzi haya sio ya ofu nimesukumwa na imani nimesukumwa na imani na imani chanzo chake ni nini ni kusikia huu ndo ule wakati ambao huwekezi mpaka umesikia na ukisikia you get in there fully. Oh, yes watu watuwanaweza wakawa na kucheka watu wanaweza wakawa na kushangaa lakini unajua ulichokisikia maana yeye amesema kwenye kitabu cha ibrania sura ya kumi anasema shikeni sana ujasiri wenu maana unathawabu maana una thawabu na anasema msiipoteze ile ahadi aliyowapa oh, yes. leo nakupa tu ya kile ambacho bwana atakifanya siku ya jumaapili kuanzia siku hii ya leo kuna watu mtakula msipopanda ujalewa nachokisema baada ya ibada hii ya leo oh, yes. katika jina la yesu kristo kuna watu mtavuna yes. msipopanda najua kuna watu wanajaribu kutafuta maelezo mazuri ya kwamba biblia inasema tavun wana warael walipoingia jangwani nani alikuwa na chakula Who was the What walienda nisikilize huu ndo unatakiwa uwe wimbo wa moyo wako kuanzia leo hiikwanzia yes. hii. hii. mungu ana mfumo wa kualisha watoto wake kila msimu wa njaa sema, mungu. sema! Mungu mungu ana mfumo wa kualisha watoto wake kila msimu wa njaa sema mungu. Mungu. Mungu. Kila msimu acha ujinga usiuze huyo gari mungu ana mfumo wa kuwapa watoto wake mafuta ya gari wakati oh, yes. wa msimu waka oh, yes. yani mimi sasa hivi nilivyokaa nimekaa hivi nasikilizia kwa sababu wakipigwa wafirisi ndio saa ambayo wasio haki wanakusanya na kututatutaema mali ya asia haki imewekwa kwa ajili ya mwenye haki oh, yes. wasio haki wanakusanya na kututatuta huu ndo wakati ambaokuna oh, yes. <laughs> yes. watu wataachilia biashara zao mwaka huu huu ndo wakati ambao Oh, yes. ahof tafuta wataalam wakana chini waambie nataka kuinvest hapa nataka kununua ile biashara o watu waenin watakuelekeza yes. watu wasabu banking... sio kila biashara unanunua na keshi yako mfukoni biashara nyingine msimu wa uchumi ukikaa sawa uitandaaman biashara unayo mkononi helpin people he wate wa mungu nawasaidia hapa nawasaidia hapa nawasaidia hapa o nakutamkia katika jina la yesuhautapoteza kazi yako hautapoteza biashara yako hautapoteza nyumba yako hautapoteza amani yako katika jina la yesu Amen. maana bwana kwa uwezo wake wenye nguvu atamtuma malaika wake na atakutunza sema kwa jina layesuaa atamtuma malaikawakeaan Ata mnaishi wapi no, ishiwaiiybiblia yeah. anasema in the last days in heoothe book ofodya of anasema in the last day saviors shall come out of Mount zion anasema siku za mwisho waokovu au waokoaji au waokozi watatoka katika mlima sayuni wenye majibu wenye <laughs> wenye majibu uh, wenye majibu wanatokea mlima sayuni sema ndio sisi, sisi. tunaotokea mlima, mlima sayuni wenye majibu ya nchi yetu wenye haleluya haleluya eu ziko njaa saba kwenye bibilia njaa saba kwenye bibilia akila njaa mmoja alinyanyuka mtoto wa mungu mmoja akasova huu mtikisiko wa kiuchumi unaotokea hapa you know, nilikuwa namsikiliza leo waziri wa nishati mheshimiwa januari makamba alikuwa anazungumza anafanya analsis anatoa tamko bungeni kwa sababu kulikuwa na ajenda na hoja ya dharura bungeni unajua wakati wamesema hoja ya dharura i was watching and listening hoja ya dharura nikaisikia na moyoni mwangu nikasema nafikiri mungu naye anatakiwa kuwa na jibu la dharura oh, yes. asababu wabunge watamaliza majadiliano na bado mafuta bei yake itabaki palepale kwa hiyo watoto wa mungu wanatakiwa kuwa na akili ya kutosha kutafuta kutoka kwenye moyo wa baba yao oh, yes. tunaishije usaha hii niaminini mimi, mimi kama hatuna majibu kanisani amna pengine popote yes ni lini uliwai kusikia bei ya vitu vimeshuka tangu enzi za baba wa taifa wao f- wow! kazi yao ni kutengeneza regulations na mifumo ya kutusaidia nchi na taifa tukae salama na kutusaidia kama hivyo wametoa e wasikie serikali na lakini lakini nafikiri kwa akili zako timam hivi serikali mpaka leo hii nakufikirisha tu serikali haioni kwamba wananchi wake anateseka inaona kuona wenyewe wanatafuta majibu namsikiliza waziri anasema kuna vitu ambavyo sisi na am the Minister of energy anasema kuna vitu ambavyo sisi hatuna mkono navyo kwa mfano mafuta asilimia kumi na mbili ya suply wa mafuta duniani ni rusia na ulaya wameweka vikwazo hawanunui mafuta ya rusia kwa hiyo podtinrusia imepungua kwahiyo automaticaly dunia ina uhaba wa mafuta unaweza ukawauliza swali la gumu tu kwaoinamaana sisi stock za mafuta tunzo mi nitawasaidia kujibu, kujibu tunazo ila swali ni hili nani ajuwa ile vita itaendelea sana maanakeileita tuui taishaii kwao tukianza kutoa leo kijingajinga tutafika mahtunamfut awenyewe wanatumia hekima sabu unawakati na wenyewe awana majibu kwaiyo ulaya yote inategemea ya mafuta yake kutoka urusi kaiyo ulaya haina mafuta kwaiyo ulaya inatafuta mafuta sehemu nyingine kwahiyo soko la mafuta tulikokuwa tunanunua na sisi lazima limefanya nini limepanda kwa sababu sasahivi dno ya mafuta ni kubwa kaio ka kawaida tu ka kil za kawada tu kwa kili za kawaida anayetoa mafuta saizi anayel ulaya sahizi mafutatakuwa marekani na saudia na nchi za kiarabu na kubwa ya Kwayo, ni kama sisi nchi za kiafrika na nchi nyingne aazoa tuaamafutasehemu nyingine ambao si wale wakisema hivi sisi tumezoea kwenda na elfu kumi kununua lita moja ya mafuta au kununua pipa moja la mafuta wale wakasema sisi tunaweka sio kumi sii tunaweka ishirinatano tutauziwa sisi amnijibu mnijibu watu wanafanya biasharakwahiyo uo huu ndo wakati ambao hautengenezi muujiza wa mguu tu peke yake huu ndo wakati ambao mwanamke wa serepta yes. anatakiwa aone kapu lakemalabarad oh, yes do wakati ambao mungu naatuonyeshe je alitoa tu chakula kwa mwanamke wa serepta na kwa wanawake wa kasanga awezi kutoa chakula kwa wanawake wa morogoro awezi kutoa chakula yes. kwa wanawake wa tanzania awezi kutoa chakula yes. yuko mungu mbinguni ambaye ajabadilika anao mfumo wa kutulisha anachotafuta mungu ndani yetu yes. ni imani sema bwana atanilisha, atanilisha. mimi na watoto wangu, wangu. Hey, yesu kuna mahali akawambi msisumbukie maisha yenu mle nini mvae nini Aaaa. Aaaa. anasema angalieni ndege waangani hawajui kama mafuta amepandabeb angalieni ndege waangani hawapandi wala hawavuni wala wanunui mafuta anafu nasema bwana huwalisha wewe ndo unajifanya unajua sana kujirisha peke yako you think you are brain unafikiri mavyeti yako mifumo yako ya biashara unafikiri ulivyoiweka you are very smart kwa hiyo utatengeneza hela no no mwenye haki wa mungu haishi kwa cheti mwenye haki wa mungu haishi kwa mshahara mwenye haki wa mungu anaishi kwa imani yes. imani ni kuwa na uhakika na mambo yes. ya tarajiwa hayo amini tu ya kwamba sitakaukiwa amini tu ya kwamba sitakosa chakula yes. amini tu ya kwamba kuna mlango utafunguka oh, yes. amini tu ya kwamba yule anaowatumiaga watu, watu kunguu yes. atanitumia na mimi amini tuhaleluya ah, I'm calling the the church to the raw faith naliita kanisa kwenye imani halisi kwenye imani ya kwanza tumeacha kuamini tunaangalia sana cnn na bbc tumeacha kuangalia biblia zetu tumeandikiwa ili tuone kwamba nyakati za njaya zilipofika watu wa mungu hawakutegemea serikali watu wa mungu walimtegemea mungu eliya alisema nchi hii haitanyesha mvua isipokuwa kwa neno langu ni nani yajuae kwamba yuko nabii mmoja amesema tu nchi hii haitaona mafuta isipokuwa kwa neno langu nani ya kwamba kuna mtu mmoja tukasema hivi dunia hii itakuwa na uhaba wa mafuta kwa neno langu kwa sababu anatafuta tu watu wamgeukie mungu sikiliza kila unapoiona njaa hujue watu wanatafuta kumgeukea mungu oh yes watu wanatafuta kumgeukea mungu kwa sababu watu wameamini teknolojia zao watu wameamini mitaji yao watu wameamini mifumo yao nisikilizeni watu wa mungu sa imefikausimwamini yeah. yeah. tu, si tu mungu kwa ajili ya kutunyakua kwenda mbinguni tumwamini mungu pia kwa ya yesu fungua macho yangu Bwana yesu fungu. nione. Nione. nione chakula changu yangunionechakla changuk njaa ilipotokea kwenye kitabu cha wafalme elia aliyetamka wee nikuonyeshi njaa moja znjaa ngap nimekwambia ziko njaa ngapi, ngapi? leongoanikupitishi kwenye njaa moja moja tu jumapili ntazichambua halafu we ujipime unaondoka na stili ya nani mi nishachagua ya kwangusisi <laughs> ndio tunaosaidiwa na bwana sio wakati tu uchumi uko vizuri hata wakati uchumi uko mbaya sisi ndio wale yes. asiotuacha tukaaibika sisi ndio wale yes. tunaosaidiwa na bwana sisi ndio wale tusiotafuta mashamba ya kutafuta chakula ila sisi kuna kuna namna My Lord, my God. Oh, yes. kuna namna mungu wetu anavofungulia milango tusipotarajia sema najua. najua sema kwa usauti ya ujasiri sema na jua mungu wangu una, una namna ya kunilisha una namna ya kunitunza, namna ya kunitunza. wakati huu wa ukame. ukame wakilia wao na sisi tukalia batwende no tutuamini wa anachokiamini wakilia wao na sisi tukalia yeye no alituonya akasema msisumbukie mtakula ninimsumuianaa Msi you know, Msi ijafika nyumbani kwako unaanza kupiga yowe la nja mwanamke wa waserepta anaokota kuni za mwisho ili ale na mtoto wake wafe wakati anaokota y skuni ya mwisho mwishonani ajua nikiwa naokota kuni ya mwisho nikiwa nauza mzigo wa mwisho nikiwa natoa hela ya mwisho bwana atatuma mtu wake Amen. bwana atatuma neno lake eliya hey, anasema kama bwana aishivyo yes. kama bwana aishivyo yes. kabulako haitapungua unga Amen. alikuwa anajua ndio unga wake wa muso lakini kumbe bwana alikuwa anajua kuna unga mwingine ambayo anaweza kumpatia yule mama sema haleluya kama waubiri wa kizazi changu kama waubiri wa miaka yetu ya vita ya rasia na ukraini hatutaubiri kuhusu imani tunawadanganya umewapoteaajuunajua namsikiliza waziri hasemi kwamba nchi haina hela ya kunulia mafuta no anasema duniani hamna mafuta sio helasio kwamba hela ya kunulia mafuta haipo Ah-ah, mafuta yenyewen nani Amna Hallelujah. Amen. Hallelujah. Amen. Hallelujah. Amen. mungu hata kuacha ukiwa Amen. mungu hata kuacha Amen. this is the time wale wenye imani wanasema kama mimi ninavyosema ya kwamba mungu wakati huu uchumi yusufu no yusufalipataga na uwaziri mkuu yes. wakati wa janga la kiuchumi no watoto wa mungu ananyanyukaga sema bwana yesu yesuhuu ndo wakati wawewe kuninyanyua. Wa kuninyanyua kwenye biblia kuna mahali mwandishi mmoja anasema momba niweke ni kiingereza uipeleka kiswahili anasema they, they had hope against hope yaani walikuwa na tumaini sehemu ambayo hakuna tumaini pple in the bible sehemu ambayo mtu huwezi kuwa na tumaini la kutoka those people, they the ai sijawahi kumwona mungu kwa macho yadamu na nyama lakini najua moyoni mwangu anaposikia ujumbe huu unahubiriwa kwenye nyumba ya mungu mungu anasema yeah that's it, my boy. That's it. That's it. What? what else should we preach to you kitu gani kingine tukihubiri kwako kama sio kukufanya umwamini mungu nyakati kama isi this is the time we in god yes. no kwa sababu yeye anatabiakutokezea ya n anatabia ya kutokezea katikati ya nja unajua mwanamke wa hakuwa amefunga hakuwa ameomba god had yule mama anatokewa na mtumishi wa mungu elia elia anamwambia nipe mimi unajua anaposema nipe mimi hatuzungumzii tuee kutoa sadaka nn no, no. aliposema nipe mimi kwanza tafsir yake naja mungualikuwa naitafutah kumbe kap likuwa ina uwezo wa kutopungua unga kabisa lakini imainatut yule mama angesema mtumishi unajua nampenda mungu mungu jamani mungu minampendamun mwene naju nampenda lakini unga huu sikupi si kupi kusema hivyo hioalikuwa naweza kusema hivyo this time when we v tunapotoa sadaka zetu tunapofanya vitu vya kiimani wakati kama huu msimu kama huu mtu wa mungu hatufanyi kwa sababu tunazo nyingi tunafanya we, we try to, we, we try to copy faith kwa sababu imani inakopika na kama imani nakopika na matokeo ya imani yanakopika pia oh yes. wako watu kwenye njaa zao walimlilia bwana bwana akawaitikia walimwomba wako watu kwenye njaa zao walitoa unga wao wa mwisho bwana akawasaidia wako watu kwenye njaa zao walisubiri tu ndoto na wakaheshimu zile ndoto Every time of anger, faith is kila wakati wa njaa kuna imani inajaribiwa isaka do you isaka? Yes. biblia inasema isaka alikuwa ameingia kwenye nchi ya gerari na kukawa na njaa kwenye nchi ile na wakati kuna njaa kwenye nchi ile ya gerari biblia inasema wakati kuna njaa isaka akakusudia kufanya kama wanavyofanya wengine no the Bible says msifuatishe namna ya dunia hii msifuatmalashoka msifuatishe namna ya dunia hii watu wa mungu kule nyuma mnanielewa bibia inasema msifuatishe namna ya dunia hiiisak anaona kuna njaa kwenye nchi yakukawa na njaa katika nchi hiyo uh -huh. mbali na njaa ile ya kwanza kwahiyo njaa hizi sio mpya hizi njaa siop hii mitikisiko ya kiuchumi sio mipya hizo njaa biblia nyingine haijaandika ang imeandikaeahii njlfu b sio mpya sema basi kama mtu mwenye imani sema sio mpya hii sema hii sio mpya huu ndo wakati ambao mungu autengenezea mfumo wa uwekezaji huuno wakati ambayo mungu atatusaidia kwa neno lake kila wakati wanja, wa nja watu hawakutoka kwa sababu waliwekeza vizuri watu walitoka kwa sababu he kwenye msimu kama huu naomba mnisikilize maelekezo haya kwenye msimu kama huu wa mtikisiko wa kiuchumi duniani kwenye msimu kama huu r yako iwe kusikia mungu atakwambia nini saa ngapi sema nimekuelewa ni yaani uwe sensitive kusikia mungu atakachosema ukiwa kanisani kwenye maubiri ukiwa nyumbani kwako yaani sio wakati wa wakujichangana na mavundavunda ah, sensitivity of the spirit just to hear god sisi wa kwanza anasema kulikuwa na njaa mbali na njaa ile ya kwanza iliyokuwa siku zaibrahminoiioociosi ni kitu kile kile cha mtikisiko wa uchumi ni uo huo kwa sababu mtikisiko wa uchumi hausababishwi na vitu vyote ntikisiko a kiuchumi unaeza kasababishwa na mvua kutokunyesha chakula hakipo jua limekuwa kali chakula hakipo lakini hizi mvua zimekuwa nyingi ila mafuta hamna ko bei ya vyakula vinapanda sio kwamba chakula hamna ila garama za usafirishaji wa chakula kutoka mashambani kwenda mijini masokoni ni kubwa kwanini mafuta amna. ila mvua nlvu nini heluyhaeluyeuykwa iyo au mtikisiko wa kiuchumi sehemu yoyote unaletwa na vitu vingi wana wa mungu nawaambia kweli nimemsikia mungu akiniambia jambo nimemsikia mungu akiniambia jambo oh, yes. na ninawaambia haya nayowambia na jumapili nitaenda ndani zaidi siri kuwambia sirihu aliyonifunulia yeah. na ninawahakikishia wewe uliyeamini maneno haya yes. katika jina la yesu nasema katika jina la yes nasema katika jina la yesu hautaibika kwajina nasmaautaibika kwa jina la ys wewe wala watoto wako amtaibika kwa jina la yesu. Amen. nasema amtaaibika kwa jina lays mtaibika kwa jina la yesu yesuwatu awata kucheka yes. undo wakati jina la mungu litatukuzwa ndo wakati watu watatuangalia na kusema mbona nyinyi mna amani yes. mbona nyinyi mna raha nasi tutaongea kwa ujasiri na kusema sisi ndio wale ambao bwana anatusaidia wakati mafuta yalipokuapo bwana alitusaidia Amen. wakati mafuta ya dunia nzima alipokauka bwana bab anatusaidia hajaacha kutusaidia kwa sababu uchumi ni mbaya yes. anatusaidia hata katikati ya uchumi mbaya oh, yes. haleluya naomba nikutamkie kwa jina la yesu ulianza ujenzi wako utaumaliza ulianza chochote utakifanikisha Amen. chochote ambacho umekianzisha mwaka huu yes. kwa neema ya bwana utakifanikisha Amen s uweza wala ka yes. wangu asema bwana i ndio neno la bwana kwako alianza kazi njea ataitiiza alieanza kazi njemaataitimiza imekuambia kwenye msimu kama oh, yes. tu neno la bwana yes. na ili ndio neno la bwana kwakoee aliyeanza kazi njema wao atatizataitimiza Ata kazi njema kwao atatiza ai njea kwaos sutukwa yes. hey, sababu ad ni kubwa sana bwana yes. atakusaidia ww kwa staili yako wewe watu atakushanga watoto wako bado wanasoma shule ileile yes. mana neema bwana takusaidia iaabib nasema atukuze mungu awezae kutenda mambo ya jabu Adi. atukuzwe mungu yeye awezaye kutenda mambo ya ajabu mno kuliko tuyawazayo na tuyaombayo kwa kadi ya nguvu itendayo kazi ndani yetu nguvu ile mtu wa mungu sio yes. ya kiuchumiya kiuchumi aikauku ndani nguvu inayokaa ndani huku ni ya imani yes. imani yaimai yes. into the ocean, unaingia katikati ya bahari ya sham not yahao kwamba ii bahari itarudi au haitarudi wakati wa kina musa hawakuwai kusikia stori yoyote ya mungu kugawanya bahari angalau wewe ndio maana sisi hukumu yetu itakuwa kubwa sana kuliko yakina ya musa y sisi tumeonyeshwa mungu alivyogawanya bahari tumeonyeshwa sisi musa aliona wapi mungu akigawanya bahari alisikia kwa nani aliona kwa nani na niwaambie kitu huwezi yes. kuamini kama macho yako mungu yaaona mnulichokwamb u nema atuoneni kwakuona himachoni li tunaonak enunu ayatendae mambo ambayo hayapo anayanena mambo ambayo hayapo kana kwamba hayao Yeah, I this way when god speaks, He speaks as i iis doe iyni yani ilishafanyika yani azungumzi kana kwamba itafanyika ilishafanyika sema abari ya uchumi wangu lishafai yangu, sema kuwepo kwangu hapa duniani, duniani. ioa mungu anayanu anayanu mii naya watoto wangu a watoto... idadi ile ile ilioa niamini mimi mtu wa mungu watoto wako wanasomasio kulingana na mungu alichokitoa kulingana na imani yako a sababu hata ungewapeleka shule a milioni sit wangesoma sabu mungu anayaoumewapelekashule oh, yes. laki mbiliwaa Oh. Oh. it is unto you according to your faith pokea sawasawa sawa na kuamini kwako na iwe kwako sw sawa... yesu anawambia watu na iwe kwako sawasawa sawa na ulivyoamini mwanamke yule anatoka na miaka aaetoamiaa miwili anandanashika anajiambia mwenyewe moyoni mwake oyoni mwakengebamuyoniwaeumb cumbani kwake anajiambia mwenyeweskilini watu wamunuwakatiwauat maubiawatau abinow ukristo ulete maana saahii nasema imani yako kwa mungu ilete maana saahii anasema kulikuwa na nja kama nja ile a should be, should abraham kuna, kulikuwa na njaa tofauti na ile njaa ya kwanza kwaiyo kipindi cha baba wake kulikuwa na njaa ibrahim anaitwa baba yetu waimani kama alijaribiwa nyakati za njaa uwe na uhakika na sisi tutakuwa na jaribu la njaa oh yes. sema moyo wangu sikia sema moyo wangu sikia, sikia. sikia. utamwamini mungu wakati hautasitasita hautaogopa hautaingia mashaka na mungu wako atakusaidia huu sio wakati wa kuja kanisani kwa sababu yamkumbwa kw sababu ashugla zanguna kwenda no huu ni wakati wa kulitafuta neno la mungu wjili ya ku kwawakati huo kawa njaa katika nchi hiyo mbali na njaa ile ya kwanza iliyokuwa siku za ibrahimu mm-hmm. isaka akamwendea abimeleki mfalume wa filisti huko gerar bwana akamtokea akasema nani alimtokea now kuna njaa alafu wakati kuna njaa badala ya isaka kuwa na economic plan. God kama kuna wakati wa kujificha na kutafuta viunga vya kutokewa na mungu this is the time. Yes. akusemeshe huwezi wewe kusikia tafuta watu wenye neno la mungu wakusemeshen huso wakati wa kwenda kwa mihemko kabisa usiwekeze kimehemko usifanye vitu kimhemko ondoa woga Have faith. Have faith. imani chanzo chake ni kusikia uwezi kuwa na imani kama ujaskia sure yes. usemeshwe alafu ukisemeshwa nasema akisitasita roho yangu ina furah ukisemeshwa kama kicaa umesikia mungu piga hatuaaelewa mzeelewawatuwamungumnaelewawatu oh, yes. wa mung nachokifanyap Nanawa. mbele za mungu zitakuwa na hatia maana kanisa la tanzania liliambia ukweli kukawa na njaa yes. kama njaa ile awakati wa sa akamwendea imeleki mfalme wa flisti huko eawana uh-huh. akamtokea akasema uh-huh. usishuke kwenda misri. bwana akamtokea akasema sio bwana alimletea hela sio bwana alimfanyiani alimsemesha kwenye wakati huu tunachotakiwa kutafuta sio hela kwanza bwana akusemeshe watuwa mungu mnaie nachokisema oh yes. akusemeshe sio lazima usikie mwanangu mwanangu kuna neno unalisikia unasomamaandiko kuna kitu nakiona maubiri anakuanaubiri kuna kitu nakisikia yes. yani kuna unachotakiwa kukisikia kwenye unachokisikia bwana akamtokea isaka akasema mungu anamsemesha kuna njaa na baada ya mungu kufanya chochote anamsemesha sikiliza mungu alichomwambia bwana akamtokea akasema usishuke kwenda misri kaa katika nchi ntakayokuambia kaa ugenini katika nchi hiyo nami nitakuwa pamoja nawe yeah. na kukubariki maana nitakupa wewe na uzao wako nchi hizi zote nami nitakifanya imara imarakiapo baadale ya mungu kuongelea chakula ya chakulayabaranga mungu anaongelea mradi mwingine manaake nini kwenye swala la hiinjaa nimesha tiajina la yesu ristohautazika biashara yako yoyote hautapoteza mtaji wako ninakutamkia kwa jina la yesuwakati wengine hawana pa kuuza bwana atakupa masokosema yakwangu tayari yakowan ya tayari y yako mungu ana wa kualisha watoto wake lasivyo hii biblia imetudanganya yama sivyo basi biblia imetuongopea lakini kama tunatakiwa tuiamini hii biblia lazima tuamini wako watu ambao ni wa aina yetu sisi wanadamu wa nyama na mwili kama sisi ambao mungu alipalisha wakati wa njaa kwa mfumo wake Yes. na huyo mungu a yuo hata sasa ametuandikia haya ili lituaminiya kwamba kama isaka wakati wa na uwezo toni kapola wakati wa naueuuseu na uwezo uwezo wa wa kumlisha mushi wakati wakati wakati oh, yes. na alfred masoko yes. na yoyote ueo wakumsha yoyot a nnu aitemb n yum yao a muo usai watoto wako waingiza hofu wakati wa njaa inakupelekea kuamua isivyo sawa isaka anakimbia anakimbia niliwaambia wakati naanza ujumbe wangu wako watu leo hii mmeolewa na wanaume ambao hamkutaka kuolewa nao ambao sio wandoto yenu kwa sababu tu mlienda kusoma china shule ambayo haikuwa ya ndoto yako kabisa ila baba yako alikusukumia huko kwa sababu ya hofu zake hofu za mama yako na hii inawaambia kabisa wazazi hofu zako usimtwishe mtoto wakosasa mtumishi mimi sina ada ndio mana anatakiwa kutengeneza imani ulizawa nini tulikutumauz Ah, biblia inasema mungu alisema tuijaze nchi na kuitisha kama alisema muijaze nchi na kuitisha ana hela ya kualisha wote utakaojaza yes. somalia kuna njaa miaka nenda miaka rudi lile taifa limepotea <laughs> limepotea lile taifa watu bado wako pale paka leo serikali iko pale palepaka leo kuna namna tu mungu anawalisha watu wake anaotaka wabaki oh yes. kwanini weo sio mmoja wao hao wanaolishwa na bwana sema mimi ni mmoja wao wa hao wanaorishwa na bwana nami nawaambia kweli hata ikitokea njaa nchi hii kiasi kwamba watu wote wakatakiwa kufa aamini ya toni na familia yake wataishi Somalia. i unaeaswa was za watu wote mjiniyakwaaaianacho na kisema natamka neno la imani sasaaiasha za watu wote mjiniw i masana watoto wake hatakusaidia yes. nawo kwa inaesuwakati inaondoka nyumbani kwangu leo nikiwa nakuja audani nimemaliza kuvaa nikaambia katikati ya uchumi hu mbaya hakujua nakuja kuhubiri nini lakini moyoni mwangu nika tayari nimeshamsikia bwana ananiambia na yeyote atakiaminuakacho utakachokisema wote mta sikiliza waliwomwamini musa walipita naye kwenye ile bahari yes. nachokisema na yes. nachokisema na nasikia yes. nasiki nachokisemnasikia nachokisemaakawambiwanawa yes. mtauona mkono wa bwana wa misri wamisri haomnaoona leo hamtaona tena waliyemwamini wakapita naye nawatamkia kwa jina wa wa yes. na la yesu ona wa mungu huyu mungu tuliyemwamini tunaenena habari zake usiku na mchana hata tuaca tuaibike abike hata tuacha tuaibike atafungua milango tusioitarajia atatuonyesha mitaji iliko atatuonyesha fedha iliko macho yetu atafunguliwa tutakiona chakula kwa jina la yesu kristo sema oaahaasmabwaa oh, yes. nangojea neno lako tu na hili ndio tumezaliwa kwa mbegu siaribikauchumi yes. ukiwa mbaya utaharibu biashara za wengine yes. sio hizi zilizozaliwa kwa izozaliwa kwa neno Amen. tumezaliwa kwa mbegu usio aribika yani neno la mungu yes. neno likituambia kitu katikati ya ukame neno likituambia kitu katikati ya ukme yes. tutakaa hapo tutapanda hapo wakati wengine awaoni maji yes. wakati wengine awaoni mvua yes. mazao yetu yataota yes. isaka akavuna vipimo viumoia wakati wengine awaoni wateja kwenye maduka yao yes. na wala watu awaoni wo wateja wakija wengi yes. wanashangaa mteja mmoja tu samtime unahitaji mzungu mmoja tu aliyekuja kutembea tanzania na kupumzika na kununua mizigi yote uliyonayo nayo biashara yako haitakufa kwa jina la yesu Amen. nimetumwa kama mjumbe wa bwana yes. nimetuma kama mtumishi wa mungu yes. kila aliyetua aujasiri na aliyemtumanaujasiri na alienituma a nakutamkia kwa jina aesu iashaa yako atakufa kazi yako haitapotea iashaa yako aitakaukiwa aaunu wengi taitnn Yes. wamemaliza kukupunguza wanakuchukua kuchukua mwingine hautaishi k chumi huu ukiwa najaa kwa, kwa jina la yesu kristo na utunzwo na bwana aleluya sema nindatunzwa sema nimepokea neno la kunitunza wakati huu chumi mgumu nimepokea neno la kunitunza wenye haki wanaishi kwa imani wana hawaishi ka aajipigapiakifuataratibuema utanitunza tu bwana utanitunza mimi na watoto wangu utanitunza utatutunza mungu tunajua utatutunza tumekuamini wewe utatutunza utatutunza mungu hivi ndivyo inavyotakiwa kufanya ukiwa chumbani kwako na hauna uhakika kesho mtakula nini you walk around your bed utatutunza bwana watoto wangu watasoma hatutaibika htaibika wa, hawatafukuzwa shule everything will be, okay. be, okay. be okay. ondoah nijapopita katika bonde la uvuli wa mauti sitaogopa mabaya ukiogopa unaweza ukachukua maamuzi mabovu na ukichukua maamuzi mabovu nool sitaogopa mabaya kwa, kwa maana wewe uko pamoja uko na mimi kwa vipi neno lake ni yeye niyeyekumbuknaea hiviamelieimneno lake amezieshimuhadi zake kuliko jina lakegu kilealichokisemaio amesmaaeaakukitimizaao wa tatu yes, ka ugenini katika nchi hiyo nami nitakuwa pamoja nawe na kukubariki maana nitakupa wewe na uzao wako nchi hizi zote yes. nami nitakifanya imara kiapo nilichomwapia ibrahim baba yako yes. nitazidisha uzao wako kama nyota za mbinguni nami nitawapa uzao wako <laughs> nchi hizi zote ndio kwanza mungu anaongea et za nchi ao Uza... kuna nja kuna njaa yaani swala la njaa mungu alimuusi huu ndo wakati wa kujenga shogang watuwatauza viwanjachanamkcanmchangamka oh yes. kuna watu wamefichniwatazitoasafarichangamkanasemaautaiikasi oh yes. kuna mtu anapokea imai hiisio yes. I'm kuhubiri ujumbe mzuri najaribu kukifanyah ni kuweka imani ndani ya moyo wako oh, yes. nataka watu wa mji huu wakituona tunachukua hatua watu wa mji wote wunaoishi wakikuona unachukua hatua wajiulize maswali unasemawakikuuliza unasema, unasema yeah, anathubutu b utokuangukia sanamu ya mfalme wakati moto umewekwamungu amesema tusiabudu miungu mingine hatutaabudu miuniniwe kuna moto iw kunamaihuyu mungu hata asiotuoaamaa sio kwambaiauhakiamunu ataokoawaima At this, at this And watch what mungu akanyamaza im wanakamatwa mungu amenyamaza kimya wanashikwa moja mungu amenyamaza kimya mbili mungu amenyamaza kimya tatu shu ndani ya moto wa kwanza wapili watatu walipoingia mle ndani wametupwa wakiwa wamelala aliyewaona aliwaona wakiwa wamesimama alafu sio tu walisimama ni japopita katika bonde yes. la uvuli wa mauti sitaogopa maba kwa maana wewe the, the, the greatest advantage of a christian is the presence of god in every place Oh, yes. faida kubwa mkristo aliyonayo ni uwepo wa mungu kwenye maisha yake kila wakati Amen. sio uwepo wa hela angalia kinasheta kimesha kina abednego ndani ya moto hawakuwa peke yao alitokea mtu wanne yes. nebukadnezar na anasema yule wanne ni kama mwana wa mungu yesu akasema niko pamoja nanyi siku zote hata mwaka elfubi na ishrina mbili yes. wakati wa vita ya urusi wa ukran yes. niko pamoja nanyi siku zote siku zote hata ukamilifu wa dahai wakati kuna maporomoko ya kiuchumi uchumi unapanda uchumi unashuka niko pamoja nanyi si siku... yes. niko pamoja nanyi siku zote niko pamoja nanyi siku zotes siku... Yes. nchi ikisema mafuta hamna nchi ikisema mafuta yapo niko pamoja nanyi siku zote yes. wakati wanasikia kiu changwani yesu alijibadilisha akawa mwamba mungu akamwambia musa uwambie mwamba utoe maji musa akaupiga mwamba pamoja na kwamba alikosea masharti bado mwamba wa maji oh, yes. wa mungu badomwamba uamaiwamungu autakaukamsiuuautakta ukame msimu huaa ataweka mnoniwakohili yes. ndilo neno la kinabii kwako katika jina la yesu Amen. bwana ataweka mkononi mwako mwezi huu tano yes. fedha ambazo hujatarajia kabisa Amen. bwana ataweka ha. nauliza utanikumbuka yes mtu wa mungu, mungu utanikumbuka yes. ninakutamkia kwa jina la yesu Amen. bwana ataweka mkononi mwako mwaka huu Amen. mwezi huu wa yes. yule mungu aliyetoa mwamba jangwani ukatoa maji yes kuna kuna kuna biashara itakuja yes. kuna itakuja yes. kuna itakuja kwako mkononi mwako yako bwana nikusikia watu wiki kabla itaisha, oh, yes. kabla mkiwa mnaimba nyimbo za shangwe oh, yes. tak tunaimba nyimbo za shangnana yes. bwana takuwa ametutendea mema Amen. katika jina la yesu kristo uchumi wako autasuasuautoaiwwak kwa kinywa cha paulo mtumishi wake anawaambia wafilipi sura ya nne mstari wa kt anawaambia mungu wangu mimi atawajalizeni nyinyi kila mnachokihitaji kwa kadi ya utajiri wake sio utajiri wa tanzania oh yes. sio utajiri wa serikali mungu wangu mimi atawajalizeni ninyi kila mnachokihitaji yule alikuwa ni paulo na mimipasto nachakusema oh yes mungu wangu mimi pasto kpola atawajalizeni ninyi yes. kile mnachokihitaji oh, yes. kwa kati ya utajiri wake tulionao katika kristo yesu Amen. kwenye biashara yako akakujaze Amen. kwenye kazi yako akakujaze kwenyeakakujkweyeakakuja kwenye wateja akakujaze hakuna narudia tena hakuna maana ya kumwamini mungu kama, kama bibilia hii siyo halisi hakuna hakuna kama bibilia hii siyo halisi hakuna maana tumeandikiwa wae kwa ajili gani ni stori tu hizi za paka na panya Apana. ni stori za king kinglyon Lion is the king jan yes. mungu ametuhifadhia taarifa kama ambavyo makabrasha ya uhuru watanganyika baba wa taifa ametuhifadhia yako pale kwenye ikulu unasikia nacho kisemawatu oh yes. wanahat mwaka 191 nchi hii ilipata uhuru na wazee wanatupaspori wanatuambia ni kweli na siku ile kulitokea vipepeo vyenye bendera ya taifa nchi nzima wazee wanatuhadisia swalini ilitokea ikutokea yeah. tunaadhimisha kila mwaka na tunasherekea tunasema uhuru ulitokea kama hiyo kitu ya uhuru ilitokea nchi hii uliotengenezwa na mwanadamu na sisi kama ambavyo tunaadhimisha sherehe za uhuru tunapiga na mizinga 21 ndivyo ambavyo hata msimu huu tunaadhimisha yes. mungu wa isaka aliyemtoa isaka kwenye njaa yes. atatupoa na sisi kwenye njaa mungu wa ibrahim yes. aliyemwambia ibrahim shuka misi uende oh, yes. wakati wa njaa ya harani mungu amemshusha ibrahim kwa farao yes. na farao anatoa ng'ombe wake Amen. anatoa mbuzi wake Amen. anatoa kondoo wake wote anampa abrahamu mwenye haki wangu ataishi kwa imani waibrania 138 anasema akisita sita roho yangu haina furaha naye mnamlostisha mungu oyi mnamlostisha mungu wana mwambijaako mwana mgonge mambie mwana unamlostisha mungu kwa kusita sita kwako watu wa mungu imani yako istepete Amen. kaza imani yako Amen mani yako Amen. wakati njaa imetokea wakati wa inasema bwana akamwambia eliya nenda mpaka kijito chako refu sikiliza nchi inaweza isiwe na mafuta oh, yes. ila bwana anajua mafuta yalipo unajua kwamba kua kuna njaa kwenyele nchi ya misri, ya israeli unajua unajua kulikuwa hakuna mvua yes. lakini mfalme waile nchi hakufa kwa njaa wakati mfalme anaishi hakufa kwa njaa watu wa mungu kama nchi hii magari ya serikali bado endelea kusafiri niamini gari langu litaendelea kutembea barabarani oh, yes. haiwezekani rahis wa nchi hii serikali yake iwe ris imwekee mafuta halafu mfalme wa mbigu na nchi balozi wake niko najaribu tu kuwanza paulo anasema sisi ni babalozi wa yesu hapa duniani nataka tufikiri pamoja kuna mtikisiko wa kiuchumi hakuna ni jibuni basi upo haupo tamani mafuta yamepotea hayajapotea ya kwa hiyo kuna uhaba wa mafuta hakuna upo. balozi wa marekani akitaka kusafiri kutoka daressalama kwenda mbeya kufungua mradi wa usaid atasafiri hatasafiri safiri anatumia hela za tanzania Apam. ni nchi gani nampa mafuta Marikani. Eh? Marikani. kwa nini balozi wa mbinguni nishindwe kuendelea na mpa Aya. balozi wa, wa marekani nchini tanzania watoto wake wanasoma awasomi wanasomeshwa na nchi gani sio tanzania marekani ndio ndokoso lolikosea hapo unaliangalia bunge la jamhuri ya muungano wa tanzania unasikia maelezo yao unapata uoga baadaye ya kuliangalia bunge la mbinguni yes. na kusikia ajenda yao ah. oh, yes. amezungukwa mungu na wazee ishiina nne amezungukwa paulo anasema kwa kuwa tuna lowingu kubwa la mashahidi namna hii na tuweke kando kila mzigo na kila dhambi ituzingayo kwa upesi lafu na na tuweke ujasiri katika lili alilotuambia wako wazee kule mbinguni maombi yetu yakishindwa wako wazee mbinguni wameweka nne kwenye kiti cha enzi wanamwambia baba bungeni bunge la mbinguni abraham amekaa hapo isaka amekaa hapo anasema kwa mujibu wa katiba yetu ulitutoa sisi wakati wa njaa toni sahizi huko duniani mtoe na yee wakatiwa oh, yes. hata kama maombi yangu hayatapita hata kama mimi imani yangu itatepeta elewanachokisema bunge la jamhuri ya muungano wa tanzania ninaliheshimu na lifanye mambo yake kwa ajili ya watanzania lakini liko bunge la mbinguni litafanya maamuzi kwa ajili ya mabalozi wake Oh, yes. kwa ajili ya mabalozi wake yes. sema niko hapa balozi wa, wa mbinguni sema niko hapa balozi wa, wa mbinguni na nchi yangu ya mbinguni, na ya mbinguni. imehakikisha Ime nakula vizurinalala na vizuri na lala vizuri. Na lala vizuri watoto wangu wanalipiwa ada. ada na nitaishi maisha mazuri na, na nitalindwa haleluya marekani wako askari wa kitanzania wanalinda ubalozi wa marekani ubalozi wa tanzania marekani wanalipwa mshahara kutoka kwenye serikali ya tanzania hawalipu na serikali kahio huo na uhakika kama bwana atafanya kituo kumwooa malaika <laughs> wa bwana atafanya kituo kumuokoa mtu wa mungu sio kumwokoa kwenye ajali tu na asiingia kwenye asara ya biasharawatuwa yes. mungu mmefunika kwa nguvu za mungu hautaiona asara kwenye maisha yakoinakutamkia kwa jina la yesumomungutausa sema kwa jina la yesuina la yesu. nina heri mimi, mimi. niliyasikia maneno haya. Nili haya sema niko hapa balozi, balozi wa mbinguni na mbingu iko kunisaidia simamajikwa miguu yako sema kwa jina la yesu e bwana e e e e uliyewalisha watu, Uliye watu wako kwa kunguru, kunguru. ulituandikia hayo ulituandikia hayo sema, uli hayo. sema uli hayo. Uli hayo. Uli hayo. ili tuyaamini ili tujue ili wakati wa ukame wetu, ukame wetu unaweza kuleta kungulukatlisha kungu, na kataa kuaibikana kataa kukaupiwana kataa kuishiwajina la yekwa jina la yesu bana unao utajiri mwingi utaachilia mema kwa ajili yangu. yangu unao utajiri mwingi utaachilia mema kwa ajili yangumema yangu yameandaliwa sitakaukiwa sitaaibika Sita Sita mkono wa bwana utanipatia mkono wa bwana mkono wa bwana utanipatia mema kwa mkono wako nitakula. wako nitakula kwa mkono wako watoto wangu atasema neno lako linasema wewe usipoulinda mji auanafanya kazi bure aulindae nafanya kazi bure bwana bwana wewe usipofanya biashara fanyae nafanya kazi bure bureew usipokeshakshnakesha bure wew usipolinda nikilinda nafanya kazi bure bwana nakualika nakualika burebwana kwa msaada wa kwa msaada wa harua itokee familia, Itoke familia, Itoke familia yangu kwa neno la arula itokee Itoke nyumba yangu itokee uchumi wangu wangutokea familia yangu, familia yangu. Familia yangu. Familia. kwa msaada wa dharura dharurana kataa kukaukiwainaimani na e bwana naw bwananaimani nawe bwana bwa kw ina wa dakik hizichache anakusikusk l baiodosha kt lakwa ina layesu hatutaaihika kwa jina la yesu titakuwa na kubwa tutaishi sawa sawasadi utatusaidia chukua maombi haya zaburiya 9 haya maombi yakusaidia watu wa mungu ninaposema mimi ndio yule ninayesaidiwa na bwana siongei kama kibwagizo namaanisha kila neno nalolisema euya bibi anasema ha- amesema yee kwa neno lake kwamba hatatupungukia wala hatatuacha hata twathubutu hata kusema mungu ndiye yeye atusaidiaye mwanadamu anatutenda nini sisi maamuzi ya maisha yetu hayaamuliwi na rasia na ukrin oh yes sisi maamuzi ya maisha yetu yanaamuliwa na pwana sijajua nimeongea na mtu kama Amen. nasema sisi maamuzi ya maisha yetu rsa shaijashikilia pmzyetu haijashikilia chakula chetu sijui kwa wengine lakini mimi na nyumba yangu chakula chetu kimeshikiliwa na pwana heoiotrom am the amesema msifuatishe namna ya dunia hiiwehave oresistutaishi mungu anamwambiaisaka usishuke kwendamiri sishuke wawakiwa sangaike usifanye maamuzi yanayosukumwa na hofu oh, yes. utaaribu kila kitu anasema usiutupa ujasiri wenu maana una thawabu yeye aliyetuahiti atailinda ile ahadi aliyotupa zaburi a 9 mstari wa 47 sikiliza maneno haya ya mwambaji9 anas kutangulia taguiamapambazuko naliomba msaada naliangoja maneno yako kwa tumaini tumainikingereza nasema in the early of the morning, i will iilu aroel aiilwt for help and i will wait for you. Wait. kutangulia mapambazuko naliungoja msaada Every morning kila siku asubuhi kutokea leo yes. sema bwana leo tena naungoja msaada wako dadi anasema kutangulia mapambuzukoyesu akasema mtu ataishi kwa mafuta tu bali kwa kila neno litokala kinywani mwa bwana hey, sisi ni huru tuko huru sisi sio watumwa wa watu wengine Amen. mungu akutunze na familia yako Amen. mungu akutunze na nyumba yako Amen. katika jina la yesu kristo kila mungu atakachokupa kufanya oh, yes. utakaposikia msukumo ndani ya moyo wako istim yes. fanya kwa imani usifanye kwa sababu umewaona wateja usifanye kwa sababu kuna hela usifanye kwa sababu mazingira ni mazuri fanya kwa sababu una uhakika umemsikia hear him. Hear him. It will your life. Amen. isaka akaambiwa usishuke kaa kwenye nchi hii kwa sababu nitakupa ile nchi ilikuwa ina ukame watu wanakimbia jamaa akaanza kununua viwanja kaunua paka ba. ukisoma ilestor mwanzo ishiri na sita kaisome yote kaisome yote mwanzo ishiri na sita some yote bibia inasema wale watu mpaka wakamuusudu katika kila njaa mungu ana solution kwa watoto wake oh, yes. kipindi cha yusufu kulikuwa kuna njaa akatoa majibu wakati watu wengine wote hawana majibu yusufu na farao peke yao wana majibu unajua kilichotokea nchi nzima ili kwa kuuza ardhi zao ili wapate chakula huu ni wakati ambao watu wataachilia viwanja ili wapate mafuta ya gari vitauabahan vitauzwa beirahis sana, yes. Vita sana. hapo ndo wakati mwanangu unajiandaa hata wee wanee kapuku utajenga Amen. I have made my nimefanya risechi yangu na nimejua mungu ajawai waacha watu wake kweli wakati wa njam so sure. yes. kama akuwaacha kipindi kile yes. na sisi pia hakuna mtu katikati ya kanisa hakuna mtu ambaye ni mfuasi wangu kwenye imani hii ya kikristo oh, oh, yes. hakuna mtu ambaye amemwamini mungu kwa njili hii inayohubiri atauona ukame kwenye nyumba yake Amen. hakuna mtu atakierudisha mtoto nyumbani kwa sababu ya ada Amen. ukirudisha nitafute mimi nitakua lakiiambia kwa jina la yesuhakuna mtuhakunhakuna mtu atakiepoteza yes. mtu biashara yakeninauhakika na mungu niliyemsikia nimemsikia nimemsikiasio tutakwaib kwa hesima kwa jina la yesuchukua yesu. sadaka yako sasa na wewe ambaye umetufuatilia kwa njia ya mtandao mahali popote ulipo duniani ni wakati wako kumtolea mungu sadaka yako kwa furaha na kwa imani We give by faith usifanye kitchochote kwa mwehemko fanya kwa imani h msikie mungu anachokwambiahiyoi giyaiiyo icgiihhaiiootiwasababu viot na tunatoa tunamtarajia okay. na kutoa sadaka iko kokwenye si, uh, simu yako TV yako anmsiuri saba sitbilio namnanyingineoeao natamani kufana mamaa unaeakaasii kwan ya whatsapp kwenye namba hiyoho ambayo iko hapo and then tutakupa tutakopa na utapata nafasi ya kutoa sadaka yako simama juu ili uwai nyumbani sema bwana yesu asante, yesu asante. Kwa, kuwa wengi. kwa kuwa katika wengi umenipa mimi upendeleo pnwakulisikia neno lako, lako leo kwa sababu hiyo eh, bwana eh, ninatamka sawasawa sawa na mtumishi sawa sawa mtumishiwako alivyosemami sitakaukiwa sitaona sita njaa sita njaamimi sita nitakuwa kama mtende, mtende. uliopandwa kandokando ya, kando kando ya mito na wala jani langu walitakauka ndiyo sehemu yetu wenye hakiulisemakm iliyopandwa kando kando, kando kando ya mito majani yetu hayatakaukasmo kwa sababu hiyo biashara zangu azitakauka kazi zangu hazitakauka akaunti zangu hazitakauka sitaona kukaukiwa. Sita kukaukiwa kwa jina la yesu, kwa jina la yesu. Amen. Amen. usiache kufuatilia masomo yetu mengine kupitia mitandao yetu mbalimbali mbali ya kijamii ambayo yote inatumia jina la pasta tony kapola youtube facebook pamoja na instagram namba ni 762153539 barikiwe