kama mtu atakuwa na siku bora analoneno alilolisikia kama mtu atakuwa na maisha bora anayo maneno aliyoyasikia na maneno hayo sio ya mtu sio ya baba siyo ya mama siyo ya rafiki bali ni maneno yatokayo kwa mungu mwenyewe ambaye akisema kila lichokisema ana uwezo wa kutimiza so maandiko moja kwenye kitabu cha petro anasema yeye atakaye kupenda maisha na kuona siku njema yeye yeah, yeah, atakaye you know the najuabibilia iko fea sana ukijisikia kuyasoma yaliyoko ndani ya bibilia hata kama ni matokeo yes. ni principle. ni mpaganiysapasi ukichomeka kwenye umeme kuna kiwango cha moto naongeza uwe ni mpagani na uwe siyo mpagani uwe ni mkristo na siomkristo ukiwasha taa kwenye na waka Amen. amen so likewise the bible hii haikuandikwa kwa ajili ya wakristo hiki sio kitabu cha wakristo hili ni neno la mungu kwa watu wote na kuna nyaraka ambazo mitume waliandika wakasema waraka wa mtume petro kwa watu wote manake yoyote atakie upata kuusoma akaamini aliyeandikwa humo hata kama anaitwa juma hassan kambwinda anaelewa yes. roh mtakatifu alimwambia mtumishi wa mungu mmoja kwamba siku za mwisho atajifunua hata kwenye arab worlds kwenyeaaeluya kwamba hata wapagani yesu anaweza kuwatokea ndotoni akaongea nao akawaeleza habari zake usidhanie mungu anazuiliwa kwenye kijumba ki kidogo namna hiiyttau ad ktama alikutana na yesu alikuwa anakwenda njiani kua hapo hapo nageuza nakuitamtumshi wake i anadamu ndo anatuwekeaga vipengele kwamba uktaka kuwa mtumishi wa mungu lazima uwe hivi na hivi na hivi na ivi nahivinahivi njia saba za kuwa mtumishi wa bwana njia nane za kutumiwa na jehova alioutana <laughs> yes, so, na paulo nimekuita uende ukawafanye mataifa wahubiria na kuwafanya na kuwaleta mataifa wengi kuja the, was the the the mission mission was was was complete mandate given explained the vision was done alikuwa yuko tayari wena kufanya kazi bib anasema baadaye aka yesu akamwelekeza akutana na mtu anaitwa ananias ananiaseu yule ananias akamsaidia akamwombea na baada ya kumwombea macho yake yaliyokuwa yamepigwa na mwanga wa yesu kristo yakadondosha zile scales. oh by the way, nasikia roho mtakatifu ananiambia kitu yes. niseme kitu hiki yes. kuna kitu roho mtakatifu ameniambia hapa Yes. mungu anakwenda kuwanyanyua sana yes. nyinyi na hawo wote mnaotutizamamungu anda kulifanya kanisa lake kuwa na yes. Amen. Amen. Yes. nguvu ya kiroho ya kiuchumi ya kifedha nguvu ya amani amani kama amani yenyewe ni nguvuu yes. lakini mungu anapokunyanyua kuna mtego utaupata ili ibilisi aweze kukupata kukurudisha chini so mungu akupa kazi au ukipata kazi ukinyanyuliwa na mungu ukipata kazi ukipata ajira ukipata biashara nzuri hakikisha kwenye hiyo kazi hiyo biashara hiyo ajira hiyo ndoa unaangalia mle ndani kama kuna kunai ya ibada sio kila imetoka kwa mungu sio kila biashara imetoka kwa mungu nyingine ni mitego yako ya kutoa kwa mungu munguu unaweza ukapata kazi na ibilisi akaaikisha kabisa unapata na cheo oh ulikuwa ujui kwamba ibilisi anaweza akaakikisha shetani akakusaidia sio mungu shetani akakusaidia ukapata na cheo and then ukifika pale you are na majukumu kwa kuwa hauna muda tena wa ibada kwa kuwa hauna muda tena wa neno la mungu you are now is in bwana amekubariki sasa unaanza kuwa week. na watu karibia wote ambao walishika nafasi kubwa na nzuri na njema kurudi kwenye zile nafasi tena tenakurudi kwenye zile ajira tena kwaiyo unaweza ukaruhusiwa ukaacha ukapanda mpaka juu alafu ukifika pale iblisi anaanza kuhakikisha nguvu yako ya kumtafuta mungu inapungua siku baada ya siku kwa sababu time is money so so much much to make so much money akikisha unatengeneza na mda wakumwabudu mungu ibada siyo ibada mpaka ikugarimu osifa moja ya kwanza ya ibada inakugarimu ibada siyo ibada mpaka ikugarimu ndio maana watu hutoa sadaka kwenye ibada ibada yoyote ile yoyote ile kuna vijana fulani mi watoto watoto kiroho y yani, wanauchanga niliwahi kusema hapa hakuna ibada isiyo nvolv sadaka wakahamaki na kupinga kwenye mitandao na sehemu mbalimbali biblia yenyewe imeandika wenye kitabu cha warumi kumi na mbili arumi agano jipya jipyasi aanoakaeagano jipya aulo mtume. mtume ndo aliandika itoeni miili yenu iwe dhabiu dhabiu ni nini dhabiu ni nini itoeni mili yenu iwe dhabiu takatifu ya kumpendeza mungu alafusmahivi ndiyo ibada yenu yenye maana kwa kwahiyo sibora mii nimesema hakuna ibada sadaka paulo alisema hivi s- i- sadaka ndio ibada s yes. ansema itoeni mili yenu ili iwe dhabihu takatifu ya kumpendeza mungu udiyo ibada yenu yenye maana kwa hiyo ibada ni nini na sadaka yenyewe ni ipi aliyoitaja paulo dhabihu iliyo hai ambayo ni nini mili yetu sasa kama umempa mungu mwli wako utamzuilia shingapi ukiona mtu anahangaika kumzuilia mungu gari hela nyumba mali fujiaiyaoambi chochote ambacho akiwezi kuwacha mwili wako kwa sababu ya mungu bado ujaanza kuabudu anapokupeleka sehemu viwango vya juu vya heshima anapokuongezea thamani ya maisha yako kwa sababu tunazungumza mwaka huu kwahioa mchungaji yote anayefundisha sawasawa neno la mungu kwa uaminifu baada ya mafundisho haya watu hawa wainuliwe nikiwa nawafundishastarajii niki wamba mtainuliwanitakuwa mpumbavu ntakua natanmaieewafundishay nategemea kwa mafundisho haya you will never remain lazima utabarikiwa lazima utainuliwa But be yes. tengeneza nidhamu ya ibada kama wenzetu wengi ambao kunyanyuliwa kwao kupewa duka kubwa na mungu na wateja wengi hakumzui muda wake wa ibada anawaambia kabisa zamani adhana imelia naomba mtoke dukani na funga duka nikirudi ntawahudumia yani, peupe yani bila apate hata shida lakini ni walokole wangapi na ulokole wao wow, so tunakuwa b blisi anaruhusu kabisa wateja nauasaabu anajua the of you, ni unapona mungu wako When you lose your with God, mungu wetu anafanya mahusiano kuliko, kuliko machozi yako kuliko maombi yako anayajali sana mahusiano yake na ndio maana hata bibilia nasema kwenye kitabu cha malake anasema siku za mwisho mungu atarejeza mioyo ya watoto kwa babazao god cares so much about anajali sana mahusiano ya watu ndo mungu alivyo unavyohusiana naye anajali sana anaangalia sana unavyohusiana naye sana na atajaribu atajaribu tu mahusiano yako na yeye atakujaribu tu kujua a alimwambia abraham mtoe mwana wako isaka alafu akamkumbusha kabisa ni mwana wako wapekee alafu simtolee nyuma ya nyumba nenda paka mrimaama ya kutembea kwa miguu kuwawatu so, wkatembea mwendowa skunda t mwenyewe mmoja aliyempata emoa akiwa na miaka a mia, nkto akiwa anajua kabisakwamba ni mzee na alipata ule mtoto kwa lugha ya sasa ilitokea yani, abraham anatembea kwa mtu kwakubahatishatokea a ni kweli mungu aliisemesha nitoe sadaka kwa yule mtumishi lakini niliona tu kuna kanisa hapa jirani nikaona nitoe no! kila sadaka ina madhabau ya kutoa jiulize sadaka uliyoitoa u mungu alikuelekeza utoe hapo ndio maana wakristo wengi wanatoaga alafu matokeo umetoa kwa sababu ya compassion umeona tu kwa sababu nasikia huruma umemwonea mtu huruma then ukatoa usimpe mchungaji sada kwa sadak kwasababu namuonea uruma aadkwsaauechoa lole tu wengi tunafanya vitu vyetu kama tunajua mu uemzoeau nidham ni muhimu sana kwenye mambo ya kioonndoma aon wpaganwandawaangaw you follow the order ulimwengu ulimwenguaro ni nakwambia mimi mamamuishi wako watu kabisa mungu anawaotesha ndoto anawaambia kabisa hivi unaona mtu anawota kabisa siku moja mtu moja alikuwa namwadisia mke wangu ndoto seani mungu aliniotesha ndoto niliona ndoto Uh, kuna naona fedha nyingi zinakuja alafu nikaona naelekezwa na, na, na nije paka morogoro alafu nifanye kitu fulani kwa mtumishi alafu nikaona tu kwa sababu sasa unajua umbali na nini nikaona tu nipeleke kwa watoto ni wa mungu, mungu nyama ya wattoyatimata mungu munguakuwa anatafuta nyama pale mungu alikuwa anatafuta moyo wa mtu kwa hiyo hivi viinstkheni vidogo vidogo ambavyo mungu anatupa wakati mwingine anatesti utii wakati mwingine anatesti kiwango gani tunampenda wakati mwingine anatesti uwezo gani ha, ya, imani tuliyonayo actually kwenye sadaka vinatestiwa vitu vitatu vikubwa namba moja undowaaamtnmunuana upendo wetu kwake yes. so hatutoi kwa sababu ya sheria tunatoa kwa sababu yanani tunaona mfano wake wenye biblia alipompeleka isaka mpaka kwenye madhabau bib inasema hivi mungu akamwambiaa sasa nimejua ya kuwa unanipenda skwasababu abraham alikutana na mungu akiwa na miaka sabini akiwa na miaka mingapi sab na anaambiwa mtua isaka akiwa na miaka mia nasasa right? yes. hii miaka ishirini na tano yote kumbe mungu alikuwa ajui kama bado anampenda unaweza ukatembea na mungu miaka iaeoais There is a way God is love. kuna namnamungu anajaribusha upendo na mungu namna yake akujaribusha ya upendo utaonaata yeyebahvkwa maana jinsi hii mungu ali upenda ulimwengu kwao lugha ya mungu ya upendoavoweza ah, si you yes. utwy kaguekok jiraniyakouuli unampenda mungu maaogeautchm ya yani ikuambi uongee na jirani yako maanake unaongeaaoonea huuu nampenda m ni wakati wakujikagua kila siku ukitaka kujua mungu anawapenda watu kiasi gani ana ndio maana wanaume akiambia anasema nampenda mke ukikwapua bila kulipa mahari eumekwapua ujaa mwanaume anependa naenda nalipa na mahari kulipa mahari sio kununua nikuonyesha heshima tunapolipa mahari sio kwamba tuna tunanunua wake no. you invest in the love, love inakuwa how much wakeno e loakun muha naii wadadamnayo sanajminakupendaajojuma oyo wangu moyo uniletee moyo wako hapa mekupa moyo wangu woce wakati kuna viatu vyako nikwambia bwana hivi navyomba viatu tayariio vau vyangu vizuri navipenda sana vivo vyatu na moyo wangu hivi nafundisha nini na listi tu vitu si naongea vitu gani Eh, eh, eh. natufundisha jinsi ambavyo mungu anaweza upendo kwa oh yeah. nimesema no. mtakatifu wananichanganya hawa tuendelee tu eh? nimesema vitu vitu vitatu vitu vitatu ambavyo iko lango moja nini angmojanaunisa niniiip sadaka inaonyesha vitu vitatu mbele za mungu <laughs> inaonyesha nini upendo upendo wetu kwa ninino o kwa mungu upendo wetu kwa nani? Kwa, kwa mungu, mungu. Anyway, mungu anapokunyanyua anapokubariki mungu anapokupa muujiza umekuja kuja unatafuta mtoto umempata mtoto mtoto asiweishu sana kuliko muda wako wa yes, yes. yes. you, you, mm-hmm. mm-hmm. you ubak na matenda mengi akakubariki na kazi kaziim ya mungu kukupa ule muujiza ilikuwa ni karibu na lkusogeeaiunw eluyni sawasawa na mwanamke uliyemuoa au ukamweka nyumbani ukampenda ukaanza kumspoil unampa hela unampa vitu unampa mali unampa maisha unampa kila kitu kizuri And then wa kuwa umemwespo kwenye ulimwengu sasa mabega yanapanda yanapandamwanamke umeolewa na mwanaume aliyekuwa kwenye hali ya chini alafu we labda mungu alikusaidia ukao nakauwezo fulani kwenye maisha yakopjw tyai kimewagusa euya ukamnyanyua kutoka chini kwa vvyako ch- vidogo ulivyokuwa navyo ukamuwekezea ukawekeza kwenye maisha yake ukawekeza sasa kapendeza kaka kasa anaanza kutonoa macho yake anaangalia wadada wengine hey, what a inauma jamani wangapi wamewahi kuwa wahanga hapo wawezi kunyoshajamani okay. inauma huwezi eh? kusema inauma kama ijai kukukutan oh, <laughs> yes. like that hiyo ni exemplary ya kabisa ya mahusiano yetu na mungu imagine mungu akunyanyue akupe kazi alafu you are so with the kazi uko ukos kwenye kupambana kupata hela uko ukos kwenye kupambana kupata kazi And then you about him. bibi anasema hivi msitumikie mabwana wawili kwenye dunia hii kuna mabwana mabwa dunia hii ina mabwana hawa ina hawa ina mabwana nani mungu na, na shetani kwishshetani ah, bwana wakati yesu anawataja hapo hakuzungumza shetani kwa hiyo kwenye kwestheni ya matatizo ya wanadamu shetani ya husiki yesu akasema msitumikie mabwana wawili nkamtumikia mungu na mali ao kitu chochote kinacho uwepo wa mungu siku zote ni mali ndio maana mungu anatakaga siku zote tumtolee mali zetu ili zi, zimwonyeshe kwamba mali zetu sio mungu kwetu si kitu wewe ndio kitu kwaiyo tuna uwezo wa kukupa kama ulikuwa ujui kwanii tunatoa kwahiyo hatutoi ili kumsaidia mchungaji hatutoe ili kusaidia kanisa lijenge hatutoe ili kusaidia maisha ah, tunatoa ili kumonyesha mungu siku zote wewe na mali wewe ni bora kuliko mali ueluya msitumikie mungu Amen. na mali maana utampenda huyu na kumwacha huyu kwa hiyo yesu aliweka angalizo mapema kwamba ukiingia kwenye kazi ukaanza ku kwenye kazi kuna hatari ukaipenda kazi yako kuliko jehova pastakwani ah, ahelewi kwamba leo ni katikati ya wiki tuko kazini jamani mdogo mdogo moyo wako unaanza kutolewa kanisani mdogo mdogo moyo wako naanza kutolewa kwa bwana ilikuwa zamani huwezi kukosa ibada laini sahizi ukobize sasa tenda zimekaa pale una manguo kibao ya kushona si a moshi mchaka una tenda za watu za una deadline za watu ntafuatilia i online yenyewe sasa amekuja mtu mwenye nguo yake sasa na, na shetani alivyo he will keep hata online yenyewe tr muda wa ibada ndio hela inachanganyia kweli kweli tangu asubuhi hujauza saa kumi ile ndi wateja lundo nasahau kwamba kuna mwenzako asubuhi kuna mwenzaku mmoja mchana lipofika saasaba kasolo liposikia hazana hakujali kuona wateja wako nje aowakonje f na limungu likubwa limungu likubwa na nawanaliomba ilo limungu lao mna pipu munu anaitafuta mioyo kuliko <laughs> mungu anatafuta mioyo yetu kuliko sadaka zetu kwahiyo en we give tunaonyesha pia bivasema hazina ya mtu ilipo ndipo moyo wake hapo o tunapotoa tunaonyesha yetu kwa mungu nam e yetu kujitoa kwetu heshima yetu kwake kwakeelukwaiyo cha pili hapo ni heshima cha kwanza ni nini love cha pili ni nini naonyesha kwamba naheshimu na kuheshimu naheshimu kwa na kwamba iihela sio mimi juhudi zangu ihela ni wee umenipa naeshimu naeshimu narudia tena hapa zizungumzi tu utoaji wa fedha utoaji wa muda utoaji wa mali utoaji wa nguvu utoaji wa akili nyumbani mwa bwananamweshimu mungu na muda wako namweshimu mungu kwa mali yakoviaema hivi mweshimu bwana kwa mali yako kwa malimbuko yako na maongeo ya mali yako mali yako inapoongezeka mweshimu bwana unapopata malimbuko marimbuko manake unapopata vitu vyako vya kwanza ndo umepata mshahara wako wa kwanza ndio mwaka huu umeanza mwaka na gafla mungu akakusaidia ukafika mwisho wa mwezi na mshahara ukaingia malimbuko mheshimu bwana kwa malimbuko yako umefanya kazi umefanya kazi umefanya biashara mwezi huu usemi hivnamshukuru mungu mwenzangu mwezi, mwezi wakwanza umeanza umeanza vizuri hii hela yangu mefanyia kaziaemu amba nisingeipatahii hela mwezi huu wa kwanza kama hu, si wewe mwaka huu umeanza sikujuaata kama nitapataga awa wateja sikujua ata kama wangeendelea kuja sikujua kama huyu mtu angenunua dukani kwangu mungu nina ninatambua kwamba mwaka huu anayenipa mapato ni wewe kwa sababu hiyo mapato yangu ya mwezi wa kwanza ni yawngi kwa yeah. kwa wanaferi biashara kasabau wafanyi hesabu na mlokole asiefanya hesabu maanake hata nye fufanye hesabu ykoe mungu mwenye nataka utoe kwa mahesabu utoksaauanaja mungu yaani mfano ili kanisa lolote mkaacha kutoa trust mtanikuta mtan nadunda alafu na maisha mazuri koya msikumoja alimwambia mtu mmoja unajua wakati mwingine tunachelewa kufanikiwa kwa sababu tunatumia sadaka za watu O, si mchungaji huruma yani kumpa mtumishi onee cone neema kuna sadaka kwenye mbazoapeaye yani nasadaambazonapeleawa mtumishi kwa yule mtumishi usipeleke sipeeeaaanda kumsaidia ione neema aliyonayo kwa sababu wewe utakuwa mshiriki wa ile neema baulo anasema nyinyi ni washiriki wa ile neema ko kuna sadaka ambazo tunawapa tu watumishi specific men of god na kuna sadaka ambazo tunapeleka kwenye ministry kwa sababu huduma yake sio tu yeye mwenyewe mtumishi kama mtumishi ila huduma kwa ujumla wapendwa walioko pale watendakazi watu wa pale wamenihudumia ninakwenda pale inahudumiwa mimi na familia yangu so you you give give to to the the ministry lakini when you give to the man of god because ia iko neema mle ndani ambayo inawawezesha watu kufanikiwa inasaidia maisha ya watu inaponya afya za watu inaponya kazi ndoa biashara za watu naiona hiyo na neema neema ni uwezesho wa kimungu kwa nasema hivi huyu mtu wa mungu ana uwezo wa mungu unaoponya maisha ya watu ule ule uconnect nao nao na sura yake ile neema yake aeluyaiakufundisha ah, ah. mavitu fulani hivi leo ya kitheolojia aina shanga nimehamishwa kama enoko aaasiwe sana mnanielewa watu wa mungu yes. mnanielewa yes. narudia tena hatutoi sadaka kwa sababu tunasapoti hatusapotiki huduma uh -uh. tunatoa sadaka kwa sababu iko neema ya mungu hapo then we are anasema hivi msiipokee neema ya mungu bure kwa hiyo pamoja na kwamba neema inatolewa bure lakini haipokelewi bure, bure. Bibi anasema hivi tumeipokea neema kwa njia ya imani sawa yes. na imani bila matendo imefanya nini imekufa, imekufa. neema ya ya mungu wa pili sura sura ya sua Kwanzia, mstari wa kwanza wa wa korinto pili sura ya sita kuanzia mstari wa kwanza haya ni mambo ambayo watumishi wengine wa mungu wanaogopa kuyafundisha kwa sababu watasemwa vibaya kwamba wanafundisha kuhusu sadaka mimi uniseme usiniseme tasnetutu wenye bblia kama mungu likuwa tatufundishane kuhusu sadaka angesema apo mbonaaliokataasemaabi na, na matoleo sikutaka bali moyo <laughs> alikuwa anazungumza kwenye tendo la watu wanavotumia sadaka kama kitubio chadamb wam watu zamani ili wasameewe dhambi walikuwa wanapeleka ngombe na kondoo nyesu anasema biblia nasema baadaye mungu anakuja nasema kwa kinywa cha daudi anasema dhabiu na matoleo sikutaka kwa sababu situmii tena uh, ngombe kusakasa dhambi zao sasahivi mimi mwenyewe nitaitoa damu ya mwanangu yetu vipi kuhusu akaunti zetu nani anarani akaunti yako ni mwili wako na ukumbuka ajasema itoeni roho zenu kwasabbu rooimiliki hela ni nini kinachoitjikinachoitaji ninin. ni ninini anaposema itoeni mili yenu manake huja na nini zako njona hela zako wa mm. nasi tukitenda kazi pamoja nasi tukitenda kazi pamoja na munguawasihi mungu. kama watumishi wa mungu msiipokee neema ya mungu aliyotupa sisi watumishi wake kwa sababu paulo anasema sisi tunatenda kazi na mungu jamani mnavyotuona sisi sio tunaongea mambo ya thiolojia au tu mambo ya, ya, ya mashuleni tulikosoma sisi tunatenda kazi na mungu na kwa sababu hiyo msiipokee neema ya mungu aliyotupa neema ya mungu msiipokee bure kwa hiyo chochote tunachowafanyia ay mkiona nawafundishi haya maneno na unaona mafundisho ya namna hii huyapati sehemu nyingine yoyote a t kwa staili yake kwa namna yake na mpaka mpaa nabaikiwatanu iudangane uouiwa hule u ai tmaaaa nmayamnu i nafundisa aunsaatanssnaanswa na neema ya kutenda haleluya anasema hivi msiipokee hiyo neema bure burhapo okay. yes. ziko mbili anaposema msipokee neema ya mungu bure kuna ya kwanza kwanzaaoema msipokee neema ya mungu bure yamungu buremanaake msipokee neema yes. yani msipokee msipoke mafundisho msipokee miujiza msipokee nguvu za mungu alafu mkalala lakini lakininamba t anaposema msipokee neema ya mungu bule manake wenye grace mnapoiona neema mtumishi wa mungu mmoja ni comedian yeye anasema celebrate grace. <laughs> celebrate grace grace to amen mmenielewa yes. narudia mungu anapowanyanyua na kuwafanikisha wengine wengine hapa mlikuwa hamna maisha kiivo lakini mungu akawasogeza hatua akawapigisha hatua kuna hatua mungu akawapa neema ya kupiga ulipopiga ile hatua ukaanza kuona sasa na wewe unataka kuwa stardom. unakuja kanisani kwa mbwembwe mbwe, kwa madaha una muda tena wa kuomba huombi humtafuti mungu ile bidii yako ya kwanza umeipuuza umeiacha a yamaombi ulikua unaifanya mwanzoni na bidii fulani ya kumtafuta mungu ulikua unaifanya mwanzoni ikakupandisha ngazi fulani sasa ile bidii umeiacha kwa sababu saizi umeshapata ngazi fulani ambayo ukuwa nayo mwanzoni kwahiyo umebweteka kwenye hii ngazi Trust me, mungu Go to the level. Uta the same level. na hiyo ndio sababu kubwa kubwaani watu wengi kwenye levo moja ya uchumi kwenye levo moja ya finance, kwenye levo moja ya maisha kwa sababu walipopandishwa ile ngazi wakabwetekea pale they never seek god hawakumtafuta mungu tena kwa bidii hawakuwa tena na bidii akumtafuta mungu mungu atafuti kwa, kwa ulegevu bibi anasema ol ole wake aitendaye kazi ya bwana kwa uge Manake nini mungu atafutwi kwa ulegevu kama watu anataka kumtafuta mungu kweli waweke bidii kwenye kumtafuta biblia anasema wazi kabisa yoyote amwendee mungu ni lazima aamini ya kwamba yupo na ya kwamba wapo wale omtafuta. then anakuja kwenye maombi anasema mwenye haki wa mungu maombi yake yatafaa sana akiomba kwa bidii anakuja kwenye kitabu huku cha kumbukumbu la torati anazungumza anasema mkiisikiliza sauti ya bwana mungu wako kwa bidii kwa bidii kwa bidii na kutunza kuyatenda haya ni kuagizayo leo anasema nitakufanya kichwa katika mataifa utakuwa juu tu na wala utakuwa chini lakini haya yote yanatokea kama utaisikiliza sauti ya bwana mungu wako kwa bidii the voice of god kwenye kumtafuta mungu lazima kuwe na bdi kwamba nataka kuona matokeo fulani bdbdi ukipewa neema haikufanyi kulala paulo anasema pamoja na kwamba mimi nilikuwa mdogo kuliko mitume wote mungu alinipa neema mimi niliyekuwa mdogo kuliko mitume wote pamoja na ile neema niliyopewa kuliko mitume wengine nalifanya kazi kwa bidii kuliko mitume wote pamoja na ile neema alafu anasema sio mimi niliyetenda kazi ila ni ile neema iliyotenda kazi ndani yangu manaake nini Keep receiving grace hakuni fanyi ni ufakti ya kwamba iko neema ya mungu inayotusaidia haitufanyi tulale nyumbani haitufanyi tupuuze mida ya ibada haitufanyi tuache kuja kanisani haitufanyi tuache kumtumikia We put effort into it omtambetaunajisikiakumbusifane tu oyooyoaaokat no, kwenye, wa kwenye kile nachotaka kukifanainyi i mashaid mioaawimo euauu ni nje ya mjik o Right? tumezungukwa na kijiji kijiji hata umeme hamna tunatumia genereta kurani ibada zetu za kila sikueciiuday uh, no. kila unapoona ibada inaenda uniimeenda tuko awa from the city lakini ukiingia tu hizim ai unaufil kiiji nijibu watu wa mungu ukiingia kwenye lile geti pale chini unafil ukijidi umu ndanimoshere totally <coughs> totally na hapo na bado ndo kwanza tuko kwenye ujenzi wait till you see the en of this building utasema thii i anzania kupata nehema kufanya ubweteke yetha ukiona umepewa na mungu mtumishi wa mungu anayekufundisha maneno ya baraka ya neema usemi tu tubastngaatozi ah, watu hela sikiliza kuyasikiliza hayo mnaoyasikia nyini kupata baraka mnayoipata kutoka kwangu bure bure makanisa mengine wanatozeshwa ela wanaambiwa maji getini wanaambiwa wanue mafuta getini wanaambiwa anue vitambaa uh, vya upako upavatu vya upako upako za za nilikuwa naangalia kuna hadi bra upako dada ohoea yes. kwenye hilikaisabure kabisa i naahiriaka mafundisho bila kuwateehay haitakii kuwafanya nyii wasembe w-wa wa, walezi mmebweteka tu no when you see grace eto it kasabukuna saah kuna saa hiyo neema amtaiona tenai remember my father in the lord babawangu akiro <clears throat> With a The man iaah alikuwa na nehema asatwaliokaa chini yake unaweza ukaje na bobonge la ishu mtoto wako amekufa kabisa unampelekea kwenye meza yake hivi <laughs> like that anaishia akiwa anacheka this, is easy. this is easy. In jesus name anachekaanamu ameamka baadhi ya watu they never saw awakuona ni sawakuiheshimu ile neema Fact ya kwamba inatolewa bure aimanishe sisi tuipuuze au tuichukulie poakwa sababu itakutengenezea mazingira ya kunoy hiyo neema I in my life when he was alive. sina moyoni mwangu moyoni mwangu nawaambia kweli yes. kama kuna kitu chochote naut wenye mahusiano yangu na baba yangu wa kiroho kama kuna kii tajuta najuta najutakwanisi kuwa na muda naye mwingi miaka ya kesho ainjoi ukuu wangu lakini kuhusu yeye kuwa kuishi naye na heshima yangu niliyompa trust sihitaji kujieleza mbele za watu mbingu nimashaid Baka siku yake ya mwisho i inaed him with all my heart why because i neema iliyokuwa ndani yake i knt sikuweza kuichukulia kawaida i i i couldn't couldnt couldn't take it for granted I couldn't, I couldn't, I couldn't, I couldn't imagine myself nikae na yule mzee kawaida lakini wako watu ambao wa walikuwa raund him na walikuwa na uwezo wa ah nenda kwa kwarioba mara moja really an old man Yani likuwa na mtiti kama mshikaji mzee wa miaka sabini hivi ndivyo lokole wa tanzania tulivyo tunawazoea wachungaji wetu wa mpaka tunawakanyaga that there is grace is kufanya we ubweteke bibia anasema msiipokee msi neema ya mungu bure hakuai sikuwai si mimi kumsikia yule mzee akimwomba mtu hela au sadaka but in my heart i could imagine him with all that grace and nobody is there to ela ah. usadakaimy na mimi inapofika kwenye kufanya kitu kwa baba yangu akiroho sifanyi kwa sababu wako wengine wanafanya yani nafanya kana kwamba hakuna mwingine anayefanya kama wapo wanaofanya mungu awabariki ila il care ninajionaga hivi i myself out I will minister to my spiritual father as if mimi ndo mtoto wake pekee wakiroo to the extent nauwezo wa kuambia baba hata kama una mimi tu na tosha natosha telm nythi i, will fight, I will i sell whatever I have to get you what you want. That's me. That's the way I grace. so when ys mi ukisikia mimi nanyanyuka mimi unanisikia huko na huko huko na it's it's not my effort it's the grace that i u koyo neema inayotembelea sio ya kwangu hii neema ya kizee the wisdom enaniski naongea sio ya kwangu ni wisdom ya kizee I cancel elders, Mimi. Not because <laughs> grace that I honored. I rip it back. You can't fight me. You can't. You can't. Oh, you can try. To try, you can. But you can never survive in the ring. You can't fight me and win. sibahatishi yani di, hii njiri mimi sibahatishi i know in detail, nimefanya nini kuwa hapa ni nehema ya mungu ndio lakini sikuipokea buretaka mungu akusogeze hatua akupigisha hatua kwenye maisha yako to You see grace, kuna wanadamu wa kuna wanadamu wa ni bando la neema ya mungu kwanzia kichwa mpaka unyayo ni bando la neema ya mungu ukiwaangalia kwa elimu ya kawaida hawafananii wanayoyafanya kwa maumbo yao hawafananii kwa umri wao hawafanani hicho ni nini hicho nauliza ni nini hicho wahiyo kazi yetu kama wanadamu mungu kama amemwaga neema mai kazi yetu ni kugawana ile neema then awa watumishi wamungu kaziyao ni k stori ya walokoli ni stori ya neema ya mungu mungu huwa ana kawaida ya kuwatenga watu ana wanichoaa you know, kuwafundisha leo nianiwafundishe kwamba ni kidogoalafu kwa niwarudishe kanisani aleluya sante mtakatifu so number two heshima why do we give sadaka inafanya nini heshima you ono the grace number three, naonyesha imani namba moja inaonyesha upendo wako kwa mungu namba mbili inaonyesha heshima yako kwa mungu namba tatu inaonyesha imani imani faith sehemu pekee ambayo unaweza kumjaribu mtu kama anaamini au aamini unamwambia hivi unaamini mungu anaweza kukulisha kesho ndio kabisa ndio unaamini ndiyo kabisa ndiyo kwenye kapu lako kuna sukari ngapi na sukari moja imebaki unauhakika mungu anaweza kukolisha kesho ndio naomba iyo mfuko wa sukari uliopo stalisho na mungu kesho so unakumbuka bibia kuna mali nasema hivi alipoiona imani yao kwa hiyo imani inafanya nini inaonekana na njia nyepesi ya kuonyesha imani When we give? When we give? Ah, mungu ninaamini kabisa ile kazi ni ya kwangu hii nilikuwa namfundisha mke wangu wakati ameajiriwa miaka hiyo ya zamani wakati uko kwenye ajira nikaambia hiv napotaka madaraja mengine snataka kwenye maisha yako mwambie mungu hivi ninaamini ile nafasi ile nafasi ni ya kwangu ile nafasi mshahara wanalipwa mshaharaw saa hizi mi nalipa lakitano lakini mshahara wa lakisaba ni wakwangu Kwa limbuko langu la mwaka huu sikupi lakitanobuinatolewa la marah kwa natolea kwenye kile kilichoongezwa umeelewa yes. natolembkene sasa alikuwa kila akiingia mwaka namwambia wapi unataka kwenda mwaka huup ma, malengo yako kwenye ajira yako go? ah, mimi nataka niingie kwenye s flani ya mshahara nataka nitoke daraja d niingie daraja daraja d linalipwa darajadraa sawa alafu kumbuka nimesema haununui ila unaonyesha imani kwamba nakuamini mungu kwahiyo sasa ninapoanza mwezi wa kwanza na napima kwambasitoi so, tena kilichoko sasa ninachokiishi sasa I am professing. Professing. Yyo, nina tabiri kule ninakokwenda ile amaunti ninayoitaka kule umeelewa yes. umeelewa umeelewaumeelewa sasa hii watu wa mungu sio lazima uiamini au sio lazima uikubali lakini ni mimi ninayekufundisha imenipa matokeo kwa sababu hiyo nimekufundisha tu kama s wewe unaweza ukaamua uchukue au usichukue mimi imeniletea matokeo na ninaendelea kuifanya juu jana wazi jana masunaga wakati i think ni jana usiku nikawa nawambia hivi mafanikio ya kimungu sio bahati sio kitu cha kubahatisha unatakiwa uweze kutress walokole wengi hawana desturi ya kutre ilikwaja akapata kazi hawawezi hawawezi hawakumbuki ni nandi aliwaombea ombi la mwisho wakaingia kwenye kazi hawakumbuki kwa sababu ni waangaikaji wazee wa wakun sio watu wa kue kwamba mpaka mfano mtu anasema hivi nimepata mtoto mmoja lakini nimekaa miaka saba sijazaa mtoto mwingine na mi natamani mtoto mwingine mwinginehawa kwamba when you got the first child what happened which prayer did you pray kwa sababu kama mungu alijibu ile prayer anaweza na tena maana tumeandikiwa kwenye weauiua yaeotenaoaueandiweyebibiza watu waliojibiwana munguaiiuu Mungu ametuandikiaili tuone kama tutayafayawalioyafaya otutayaatamatokeo wow, yaohizi iauumzunuiaua iuwemwahii indio maana ndege anayoendesha mzunuafikpia anaendeshaaoof vijana wetu wamesoma engineering wamechora michoro ya ajabu ukipita njia ya kutoka mwenge kwenda posta ile mikocheni hai utapenda ghorofa zimesimama namna hii utafikia avenue united state of america washington dc amazing tulikuwa tunajua zamani ma mabarabara ma ya juu yako ulaya tu bongo yapo alitakiwa tuapatikane mtu wezi amini kionda pale mazimburodi kwa mbele kuna barabara ya juu chini tereni inapita hapa hapa morogoro tulipozania kwamba haviwezekaniki haviwezekanikiaoao kanuni ni kanuni tu akifanya mzungu niwaambie kito niwambie kitiwambie yes. ni watu kwa kujitolea skahivi unajua mzungu akipata ajali akahitaji kuongezewa damu unafikiri anagiza kutoka ulaya inatoa kwenye benki ya damu kwa sababu damu nyekundu ya mzungu ya mwafrika na yenyee nyekundu maini ya mzungu hayana tofauti na maini ya, ya mafrika mapafu ya mzungu yan yani tofauti yetu na wao ni nywele za kipilipili na hii tu na hii nywele za kipilipili kwa sababu ya ubishi <laughs> tungeachaaish k- <laughs> wabishi sisi mpaka nywele zikataga kuota aeua <laughs> <Aleluya. laughs> kiokie jena ambia ukiona nywele zako azioti punguza ubishi na ujuaji watu wa bishi na wajuaji nywele azioti hiyo ni thesis yangu na sech yangu haipo mahali popote wala kwenye bibilia haipo heuaeu ndio maana unaweza mtu akawa anatakiwa abadilishiwe moyo alafu akapatikana mwafrika alafu yeye ni mzungu labda ambaye anatakiwa abadilishiwe moyo au waongezewe damu hata ya mwafrika internal internal tunafanana kanuni ni kanuni tu aliyoifanya abraham unataka mungu akupende unataka mungu ajue unampenda what abraham di utapata matokeo ya abraham yale yalehaeluya hivi kwa nini watu ni rahisi kuamini kwamba ukimingo na akina wa leo utaishia kuwa kama samsoni lakini ni ngumu watu kuamini ukimtoa isaka kwahiyo watu tunaamini kwamba ni rahisi sana mzinzi kuliko kuwa milionea kuliko kuwa mtu aliyefanikiwa kwa nini ni rahisi kuamini kwa kwamba wangapi wanaamini daudi alilala na basheba wangapi wanaamini bathsheba mke wa uria wangapi wanaamini wanaaminim wangapi wanajua au niseme wanajua wangapi wanajua daudi alilala na batev mke wa uria hiyo story wengine hawajawahi kuisoma yesu yesu yesu kanisa lako likumbuk wangapi story wanaijua haya wangapi wanajua solomon alikuwa nawake wengi na wangapi wanajua, wanajua ni wanawake ndo aliomwamisha solomoni moyo wake ukamwacha bwana wangapi wanajua Alright wangape wanajua mwanaume akiwa na wanawake wengi kuna hatari ya kumwacha bwana naamnwangape wanajua kwamba solomon alitoa ngombe ni na wengi watakatifu hawazini lakini lakini hela kanuni kanuni ya kutokuwa awazinzi, wanaijua elfu mojaaltuilwatakatifuktokuwalen ni wangapi wangapi wanajua wanajua alipewa ekima Solomon, alipewa Solomon, alipewa buwana, ekima. Sema, Solomon, alipewa na bwana bwana nini aliomba akampa sema kama unajua hk wangapi wanajua kabla ya maombi ya mambia mungu alimuuliza so limuulzi kwamba niombe wangapi wanajua mungu alimuuliza wangapi wanajua kwamba kabla ya hilo swali solomon alitoa ng'ombe elfu moja. kwa hiyo ni rahisi e kusema hivi oh, bwana nipe mimi kama solomoni naachilia mafuta ya hekima naachilia mtu wa mungu ayakushuka mafuta alitoa sadaka alichinja ngombe e baada ya kuchinja mungu ndo akamtokea kwenye ndoto akamwambia ni ombe lolote nataka matokeo Solomon, ya solomoni lakini hesabu oh, ya solomoni bwana kama livyompa mtumishi waka solomoni ekima bwana achil achilia mafuta ya ekima ro wako wa ekima e bwana bwana tizama mtumishi wako wow, umesema tukiomba lolote solmoni wala akwenda kuombalo you know kumwambia mungu naomba hekima akuwa amefunga ni mungu ndo alitengeneza cheke akasema hivi niombe mimi lolote na we livo na madeni ya vikoba vikobatambia mungu mungu mimi staki ekima stakini mungu nilipie tu mama adija asinidai nilipie tu <laughs> na haya haya haya ndo madhara ya <laughs> jamani mungu wa mungu hela nasema hela pale anavodaiwa kwenye mchezo wenzake, wame, la wenzake, lakini kurudisha la watu aadee na ea kama unalinikumbuka mamas alibwa una mcetuceanaye muaa baada ya pale mngu kumtokeaw so kumbe mnatakiwa mfahamu sio mara zote mungu atakutokea akupe hiyo chan solomon alipata hiyo chansi mara hii moja imajini w unatakiwa umombe mungu ei mungu anasema hai hey, umeomba jambo lilojema imajini wangapi hapa mungu atwite aseme hivi fulani nimekutokea leo usiku wa ndoto yako niombe lolote utakalo nami bwana mungu wako nitakupa mungu tulia kuna kitu hujui jehova mungu mamaadija anasumbua opportunity of prayer na hii inatutokea kila siku do you know sio kila siku utakuwa na mudi ya kuomba ile siku ambayo una mudi ya kuomba unaomba nini <clears throat> uh, huwa wanakujaga hapa watu kuomba mamakaro na wenzake mamachifu kina, mama kina nan wanakujaga watu hapo wanaombaga ousiku b umaaosi nin naseahvmwenzangwamejichagua wanaomba wenyeweliko wazi masaya yote hii ni moja wakanisa of... asiyofungwa mjini nanikakuzuia unawaona awo wanaomba wanamwita wanaomba siku mkiwaona wanapiga hatua usiseme hivi hm. mwenzangu wanajisikia siku hizi mungu kawainua ndio majungu yanapoanza makanisani majungu makanisani makanisa yote duniani majungu yalianzia kwenye nyumba za maombi basi tangu wameinuliwa mwenzangu ndo atulali wanajiona wanaomba likatazwajupiliaema hivi <tastikti> yani usione kama kuna, kuna watunatakiwa kuomba kiwakuta awa wamekaa wanaomba kwa staili yako weomba kwa staili yako kama w yakwako ni ya kusota kama yangu rabbb hiyo hiyo piga kma yakwako ni inama, inama. slomon alipewa hii hi, hi. hi. hi. Moja. alipewa hii akaomba maombi ambayo yalisolve miaka zaidi y arobaini nchi ilikuwa nawewe umefunga siku arubaini fun umefunga, yani umefunga mfungo wa kumalizia mwaka lfai januari hii mfungo wakanza mwaka apo katikati utapiga mfungo mwingine unaomba nini ssawanbr <laughs> <ukasewala wa> <laughs> <mingine. laughs> ehee unajua ukombelea jehovaare youaaewhen youpra ukombeleajehovadoyouo iv inakuja enykliai kwamba when i pra saii napoanza kuomba m in the eneofgod kwamba mungu yuko mbele yangu na mimi naeleza mambo yangu kwake hivi huwa mna, mnakumbuka kwamba niko mbele watu ka, mama watu maana unaona raba nikobwat anakumbuagaaatnakumbuka ndiomana naonaabbaadaenaja ndo hivyo hivyo hivo satafanyejeabh ukiona mtu anakusemesha wakati wa kuomba unafanya hivi sa sasa kapiga zake magoti ak leo unachapati mamachifu anageuka leo sijaleta ola basi katakasa mbele za mungu wapendwo wakiwa wanaomba utachekanazima e, no, biblia yako mama angu wakuta sasa wale wanaombaga na bibilia wanaomba kbyaabakpaaazakiroo aaya watoto wenyewe tasibb mbuku kataa kaacana nacha mtoto wenyewe wanapiga eeeagd zazuzu aa awa la koko lazoo azizi kukuya za baba zaza zaza Zu. uzu zulala zizo ziz ao unajua alishakata moto ao anajifanya naoma bibilia afufa anaanza kuwazi na usiombe akawa na smartphone. Gafla, ka ni ka insta akakameingiarakaoiniazimasimu <laughs> yakowakoooo zikatata zukakakazu <laughs> baraza jipya mungu serikali yetu zozoza zimeshaisha zozoza zimeisha, Zuzoza zimeisha. Zuzu. <laughs> mm mmoja saaa koroanajariuwmbbwaatujitaidi kuomba inchie, Kwele, bwana. Oh, bwana. I mungu atusaidie najwanchiyetkweli bwanabwaaaieeuu hapo hkuona yo mtu anasema amefunga amefungaachewametuamulia anyway. <laughs> <laughs> <Tua achatu. laughs> kwao bwana nakuta kozazizo kokoya ya yapapa tiktok kinalia kimziki cha mwana hija asumanialafu nashangaa sakaaabb losakata mm, bwana mm, mm, mm. oh, yes Lord. Mm. mama ako na baba obemama akola babaako afuna ka mm, ndio mamandio mm, mm. bimkubona kuciki mamaakola mwezi zekamunangundoteyalivo mwezimuchanga mtoto mtotoao Ah, mtotowako mm. mm. napiatuaaw kioawambia unapoomba siku zote kumbuka uko mbele ya mungu mkuu mwenye kuheshimiwa anayetafuta nidhamu, Ana nidhamu. tunapomwombaae Tuna bwana alelua unanielewa watu wa mungu vizuri uko na mulungu nelewaiuriunawomba ukulu konant anapita pale dada mwenye yeah. ndumbwanda yeah, yeah, ndumbwandali yeah, yeah. mlima ilo kianawatubarak aihaumab Jani, alipu, kukonektia ulipo ishia inamwitaji yesu tena upate uvuviohnapigawaancho likuwa saf sanaa lawatu wene a Yeah. wana maombi wenye matokeoyani we we watu wajue mkisikia ameenda kulala kanisani jua kimenuka akilalaga kanisani huyu mwanamke akirudi asubuhi msiba mtaani yes. anapigwa mtu ndio hiyo ndio maana ya neno msijivizane na watu msigombane na watu kwa sababu unajua pakuashikia mamezo zana naweo unaambia sawa sawa sawa unawambia kabisa mimi leo tena unampa habari mimi leo nikupe jana umenitukanawjamoje baraka eh? mwalazi tu mmoja alinivuruga ni nikaambia sasa sikiliza leo naomba nikupe taarifa ukifika nyumbani kwako usiku chini ya uvungu ukikuta hamna chungu cheusi na nyoka sio mimi na mimi mimi kama usipokuta ishu kwenye kabati lako mii asubuhi nazikwa mimi mda huu naenda kanisani kuomba we si mwanaume mi naenda cheche si wesiumenishinda baba maongezi siumenitukana siumeweza ila ukifika nyumbani kwako kwenye kabati ukifungua usipokikuta kitu mi sijaitwa mda huo kitu chenyewe sijakiona sijui ni kitu gani ila tu mtu anayeamini ushirikina simuogope akikupiga mpiga alafu unaenda mbele za mungu nikakaa usiku huo kuomba nikaomba mimi sikujua hata chini ya vungu kuna nini ila jamaa anakuja asubuhi jamani mnisamehe mnisamee naja unajuajmjamamwana mwanautacunu weic sikuweka chungu mimi sijawahi kuwa mchai wala mshirikina yani ni hivi nakupa tukio nakwambia wewe ukifika kazini salama asubuhi ukifika asubuhi salama minaacha kazi minaacha alafu narudi narudi, narudi chechi mungu ndicho elia alichokifanya aliwaambia atekee shusha moto maombi asiyo tu maneno wekeni na vizingiti hapo kuna mganga mmoja moa hapa chini hapa hapo chini tu apo anawatangazia watu huyu kijana kijana kijana hapa wewe i look very very simple and very soft but very naondoakijanaunamwondoaww ea na mbingu yake waaishiikisemahv hili jambo jambohili jambo halinilazi usikus niione simu yake imepiga kuomba kuombahmimi mlemimi ukiniliza ujue unafuata kulia Yani unamsiba unaweka kabisa matanga nyumbani if my drop ile unaweka yes. thats how ifmyleaijaishaunaweka matangaaenachokisema mwogopwe huko mtaani maana mnali mungu likubwa hizo tunazungumziwa rtnd unatukanu mkuwaupande wakouy mpaka wote wa wamtaani mungu akiwasemesha wanaitika ulza unayajua ayo unamwambia hivi mpaka thelathina mbili watakuja mlanni kwa ninaagiza paka wote walioko mtaani hata kama mtaani kwao hamna paka ninaagiza paka naagiza awausaynwwwausana g eemashambo ne mko tu apa mnamba wambiefara imeokoka dneu mubwpandwa acheni zile maumbiza oshabalabab zosa sa hiyo mama umefukuzwa kazi au watu anakutishia kazi yako sus zimekuja kwa jina la bosi wangu anaitwa mwaeli mwandanga mbazi kitikiti ka kiti. mamlaka ya e mungu kama unaishi mma mtu huyu mtu huyu usiku huu na usingizi usimpate bati lake lipikwe kama ishara ya kwamba amegusa mbao ni ya jicho la bwana usiku anarudi nyumbani na stori asea jamani akifika ofisini anaweza kufesili atamwadisia ya rafiki yake shoga yangu huu mwanamke mcawe salama sasa rafiki yangu vitu vingine tule tunaongea tu jana nilikuwa na hasira tu nisamee adabu sio hivi nilikuwa nafundisha nini tena niko hapa kua chaci a kimnuasikukanyage mtu kichwani yes. watu mate. Amen. Hallelujah. Amen. Hallelujah. Amen. Hallelujah. Amen. toto wako sijutpumu imemkaba usiku unaanameaa peke yako duniani hapa kwa katoto kaweke kitandani pa kabla hata ya kwenda hosipitali usifanye vitu kama mpagani hata kama unajua nikimaliza nitaenda hospitali pray hosipitali kwa sababu madude mengine anaowakaba watoto wenu usiku sio magonjwa anaohitaji madaktari ni maroho yanakaba ya kuondoa roho zao kwa mamlaka ya jina shetani ondoa mkono wako hata kama sio yeye atamwambia aliyeweka aja atoe shetani ndo atamwambia sio jehova shetani kokote ulikoshika moyo wa mwanangu achia achia kwa jina la yesu achia yoyote uliyeweka mkono juu ya mtoto wangu kokote uliko watoto wako na waminywe achia mwanangu kwa jina la yesu Kichocheko kina kabo pari kina kabwa kina geuza macho yani anageuza macho anageuza macho eh where where Madirani Madirani Are you a Christian? Are you a Christian? Hmm. You look at the situation. And you tell the situation you are under my feet uko chini ya miguu yangu kwa jina la yesu kristo jifunze watu wanaokusumbua kwenye mji list down mjie an o by one bwana mawili wapatanushwe na mtumwa wako au mjini mjiniwas mimi niishamwambia mungu swala la raha yangu wala usipate shida aauni wanaonisumbua umeshanipa mimi kila neema nayohitaji esu alisema pasipo mii nyinyemwezi lote inaema kwa jina langu mtatoa pepo mwanawake nini bythat nimewapa kila kitu nacho petro alisemaje nilicho nacho ndicho nikupacho manake sisi tuna vitu inayoweza kunyanyua viwete kuna somo ambayo nfundishareion nafkiri otalimaliziabii anasema hivi panapo majira yale yale rode akawakamata yakobo alipoona inapendeza akamkamata na zma kanisa likashtuka azma mstari wa tano kitabu cha matendo ya mtumi kumiabii zma kanisa likaomba kwa juhudi kwa ajili ya petro sma umemuua yakoboofaida d agongi na alitembea na, na yesu apotezea mudahu walivyomkamatatro wakasema hey! kivuli chake huyu baba kinaponyaga wagonjwa akifa huyu wagonjwawtu ameatu wa akawchanganya banasema kanisa likajifungia kwenye nyumba ya mtu mmoja funga mlango hatoki mtu nje mpaka majibu amepatikana mpaka tro tumemwona sataka ule ule malaika wa bwana akaenda akamgonga petro petro amelala amelala malaika wa bwana akiwa amefungwa gerezani kwenye chumba cha nne huko amelala katikati ya waskari vikosi vya askari wanne wanne sembuse mjinga mjinga ofisini mmoja ambaye anavimbwa viwili tu nyumbani kwake na kideti kimoja cha ajabu ajabu amelala tena hajazungukwa na askari ameshushiwa tu neti etudeki maraika wanaingia wanafumua neti wanamtoa nje amka mjinga wewe umemtesa mtoto wetu wa analalaje salama mjinga huyo mm. wanakenyenyesaje wewe mtoto wa mungu Nakataa kunyanyaswa. nakataa kunyanyaswa kwa kwa kwa jina la yesu. Nakataa kuonewa. Nakataa kuonewa. Kwa jina la yesu. Kwa jina la yesu kuonewa akiingia yani kama ume, ume kwa flani Ndilo, yani kila akikuona lazima na, na, na kwa hiyo naaa kuanawaiaa roho kataliwa mii sina yeye nd atakataliwa kwa jina la yesu na mpaka kama wako malaika kila yes. na kila nakoenda na anuke. watu wamuone yes. oh, yes. bosi bosi wa wa jamhuri muungano wa unamjua bosi wake ni wananchi wananchi wakiamua kusema hiv hatutaki utawazuia kila bosi ana bosi duniani useme hibosot tnanyaa sanna mnyanyuie vikt na mabosi wake kwa mamlaka ya jina la yesu mabosi wake na wavamiwa na mapepo mapepo maalum ya kumchukia yes. wewe ni mtoto wa mungu mbingu ina uwezo wa kuamuru mapepo mbingu ina uwezo wa kuamuru malaika unachagua kutumia nini kuna wakati mungu alikuwa ndaa kum, kumwahibisha mfalume mmoja mjini huku akatumia roho idanganyayo roo ya uongo akawatumia manabaanashtani kwenda kuzima likuwa nakaa mbinguni kwanza ko mungu anamjua shtani yani mungu anajua shetani anatakiwa aishie wapi anajua ndio maana hata alip, shetani alipotaka kwenda kwa aibu mungu alimwambiaje gusa kila kitu alichonacho lakini sigusa roho yake anayeweza anayeweza kumzuia kumwekea limitation shetani o kufanya zaidi alipoambiwa aishie Yes, kwenye maisha yako ameambiwa ishi apo asikuonee kuanzia leomwaa u mateso yamekomeshwa tumeingia na mungu hayupo aingii tena katika jina la yesu bibli nasema mungu akamrejeshea yubu mara mbili ya vyote alivyonavyo na huu ni waia ss esiindowale tunaitwa uzao mteule ukuhani wa kifalmeheuzao mteule ukuhani wa kifalme taifa la mungu watu wa ili kuzitangaza yes. anasema ni yeye aliyeko ndani yetu kuliko yeye aliyeko neiyeko nje, yes. nje ni mdogo sana kulinganisha na e lieko dani yetu aa mngu hawa watu e. wakifa wa kifo cha kawaida anawaambia watu jamani leo ndio mtajua hawa wajinga wakifa kifo cha kawaida mi sijaitwa kifo chaaada najua kifochaaaida nakijwa manake unazeeka unafikia miaka themanini tisini mia moja unakufa kwa amani musa akasema hawa na walikuwa ni vijana wote akasema mungu kifo cha kawaida sijaitwa hujaniita wa munu aki ko ca akasema musa kabla ujaendelea naomba mkawambia watu kama kuna watu wako karibu na wamekaa ni majirani zao waambie waondoke maana kuna jambo kufanya man nyinyi ambao mnakaa na hao watu walionitukana waliontukana jitengeni nao maana hawa wamenivuruga unajua wali mungu walikuwa wamemkosea musa. musa musa paka anamwambia hawajakukosea wewe njuawalikuawaaose oenunawambiamusa awa jakukosea weweminatantikio cadn unajua mungu alipokuwa na asira aliyemzuia mungu asikasirike na asikasirikeni when a man of god is angry, even god is even cannot stop him read your bible mtu wa kwanza aliyekunja moyo na sura alikuwa ni kaini mungu anamwambia kaini uso wako umekunja mana dhambi iko mbele inakuotea una hasira kaini utaua wewe kaini anamwambia bwana kaa uko na ungu wako god could not stop. namwona no. no, <laughs> kaini anazuiliwa na mungu astende mabaya ujue mungu alikuwa na mahusiano mazuri na kain kulitabili o mungu anambemelezama ukitenda vyema utapata kibali otanema palemnkai yani ametoka kwenye uwepo wa mungu niskrizeiwambie ni sio kila aliyeko kanisani au anayetoka kanisani anatoka najema kuna wengine wanato knianiwanachua mawe wanawaua ina abili t wenye uwepo wa munulbila <laughs> kaini akachukua jiwe Kuh. chini jichikswali linalotaka kukuachia kuku, kama assignment mungu alikuwa wapya asizuie lile jiwe nhayo ndo mjue a watoto wa mungu kama hamjui namna ya ku kama hamjui namna ya kugeuza mioto mnayorusiwa Go, mungu atakupokea kwa amani watakwambia rest in peace my dear friend wataandika rip unaona we unavyoandikaga watu kwenye status rip na watakuandikia na nabibia navyosema tuwe na amani miiamua tu niliacha kama ilivyo anifanyie cichote anachoona akufanyie ote nahoona nachokifanya mungu kabla ajaunyosha mkono wake kinywe kinyenamimi zake mikono yake yake chochote kinachompa kiburi ya feather, Amen. Ni mungu alisema mchawi ana neno la injili, anaweza vye, eh, unajiwa, hata zakeonoyaechochote wachawi hatawachawi bawagia tu na upendo wachawi wacewe mungu ni pendo akaishi Hmm, unajua moja mungu ni pendo kwa hiyo na sisi tunatakiwa unaimba hmm. okay, wasikuendeshe waskuendeshewasikuchezee watu umeokoka watu umuokoka... wasikukanyage wasiku jifunze kutumia a yako, ya yako. yako ya maombi vizuri jifunze kutumia madhabau yako ya maombi vizuri Hallelujah. Amen. Hallelujah. Amen. hii sadaka zako hii ina haki kabisa kupokea maombi yako yes. kwa wakati mwingine wakikuvuruga huko tauni changanya mbalimba wai kijijini kwa mganga unalewa nachokisema ondoka mjini fasta yaani huko daa huko dodoma uko mbeya huko iringa watu wamekuvuruga fasta unatumaga zadaga zako hapa fas wambie jamani naomba ofisini ruhusa nmorogoroukifikaap umenikutaujanikuta njmadhabai mwambie mungu hii madhaba nachukaga na sadaka zangu sasa naisem nyanyukakinyume na adui zangu wameniyayukia naenyanyuka juu yao Amen. katika jina la yesu yes. wameninyanyukia yanyuka uu yao nawezekana hayupo saa hizi lakini hapa maombi yangu yapo sadaka yes. sadaka yangu hapa ipo Amen. natumaga sadaka yangu apaoatumagaadayanu Mbegu zangu hapa yes. nawekagambegu kile kitendo cha kuweka mbegu hapa kila jumapili ujinga jumaapiliio nmaabanayopokeagasadakayakoiobanacho kisema ndio maana wamisionari wengi kutoka ulaya miujiza mikubwa miujzamikubwanayofan wanaifanya miujiza ya kuponya wagonjwa wanafanya miujiza ya kufufua watu na kuokoa watu lakini miujiza ya fedha na vitu vingine inarudi kwa wazungu ile waliomkutano wa, wa bonki una watu zaidi ya milioni lakini katikati ya ule mkutano kn watu wanachopokea pekee wokovu uponyaji baada ya hapo wanarudi nyumbani wakiwa wazima, lakini hali ya maisha wanatakiwa watakiww kwenye ule mkutano na wanaona raha yaani ule mkutano bwana kwa kweli wazungu wenzetu wameendelea sana awachukui hata sadaka kwenye sadak wenye ujinga wewe wameshachukua wenzako sadaka baraka mzigo wote narudi kwa wazungu waafrika walikuwa wanaenda kwenye kanisa la skoan, la mtumishwa mungu nelewa yes. wanatolewa mapepo pale puk wanapukutika mapepo wanatolewa pepo za kila namna wanafunguliwa kila namna ila mkiwaona wazungu pale na marahisi umauona rahisitenautika paleepo wazun wanaopuutkpowahsamis wawekezaji wa ile huduma mpaka unaona mant narusha matangazo a dunia nzima shrwamwambia mtumishi wa mungu e kazi yako ni kuomba nakuitafuta neno swala la kwamba t narukaje swala la kwamba maubiri yanaendaje swala la kwamba mi na madhababu vimekaje tuwachie ajua kwetu watumishi wa mungu awendi, kuomba wana endaje, kuomba wanaomba awendikumnaendajek huku mtumishi angaike angaike kodi yake ya nyumba akufuate wewe akwambi hvimamabaraka usada aki mbawashirika wamekonda kiroo wachungaji wamekonda kimwi ukondefa wa mchungaji ndo ukondefa wa sio mimi asamia afya zangu umkondeko um wangu uu ni matatizo tu ya nanii lisha ya utotoni e od of bongo waangaliatumishiwa mungu abongo wa apo taonea uruma mungu awasaidie nyinyi watwa hii tanzania huduma hii isiendeshwe na watu walioko nje Amen kwa sababu wao wakiona mema wakaanza kuwekeza kwenye neema wanayoiona nyini mtu hey, semabastatoni ana baraka jamani jamani tunabarikiwa sana tumishwa mungu yule hachukui sadaka haiti visvimbegu ati chochotemadala watumishi walio na watu michu, waliwa, yonawatu, wengi makanisani mwao unawapa maji maji tu ayaya bukubuku awagmwag napuukpuruka mapepo pale wanatapikatapika s si smaa katapika kitenge mara akatapika nini Uwe tapika unachojisikia lakini kuna wale ambao wana huduekazopembeni amna liyetapika hata that nimeona tu vitu flani hivi tawasaidiasiiokee so, neema yamunu brwee usiipokee bwekea kwenye hionujiraniyaoeeeema ya mungu, mungu, mungu ikotayiwees fedha akili na mali kwenye kazi ya mungu utamuona mungu. mungu kwenye maishaya namba tatu kinachofanya kinachoonyesha umuhimu wa sadaka yako ni nini ma ndio nilikuwa nawaeleza ile kwamba unapofanya a kula unakotaka kwenda Uh, namwelekezainataa ku, uamacheo kinginemfanyunduguyanghlkea unapotaka ku, kuna kiti unakitaka ofisini usiende usi kwa mungu kudai kile kiti kwa ajenda za kitoto weka mkakati yani fanya kama umetuma na mganga tafuta sadaka inayofanana na mshahara mshaara si naneelewa yes. kama ulikuwa ni manae unataka kuamia kwenye lev ya a mnae bila presha bila haraka wala uselevi mtumishi natakasai jitafute jikusanye tafuta sadaka ambayo inafanania mshahara wa yule aliyekaa pale, pale, si pale akiangalia kwenye hiyo ofisi nani ametoa m liyekaa kwenye kitanaondolewa nanani soma biblia yako mamlaka zote zote zimewekwa na nani na, na ile iliyopoeaimeamriwaaania na na ni mungu ndo anaauaianakaa pale so, ugonge mlango ofisi ya mungu bi na mai nikuwa hakika na mambo yanayotarajiwa ni bayana ya mambo yasiyoonekana kwahiyo kabla sijakalia kile kiti nina uhakika uhakika na uonyeshaji a uakika imani bila matendoieku esaeno anma sasa mungu nakupa taarifa kukuonyesha kwamba namaanisha sitoi tena fungu la kumi lahapa nlipofuijawai mimi kutoa fungula kumi la mungu anaponipandisha kama kiwango changu kwa wiki naingiza milioni kwenye biashara zangu na mungu, ame with God. vitu havitokei t kwasababu imejiskia kutokea nauuabja anaonyeshapndo am banesha heshima kwa anasema mnuaemaeshimu bwanamungu kwa mali yako na kwa maongeo lakini namba moja upendo. hivi Uh, mungu akamwambia abraham sasa nimejua umenipenda kwa kwa sababu aliupenda ulimwengu so right? the faith na faith hii inapokuja sadaka kwa njia ya imani akamwambiaaraam saimeend eta mwawaekee maliupenda limwengukto mwanawakewe Focus of the mara nyingi napendaga kutoa huu uh, shuhuda ambao ulimkutaga cyprian alikuwa anatafuta sehemu ya kuishi na akawa na kodi ambayo haitoshei hata ile kulipia se, sehemu aliyopo kwa sasa akasema hiki kipande cha kodi hii nakitoa kwa bwana the next month alipotakiwa kuama ile nyumba kwenda kwenye nyumba nyingine aliyokuwa na wazi anapanga kn kwenye humb kimojawn kodi tu ya chumba na sebule hiyo vi aliyokuwa <laughs> na so, na nayo alikua e ile aliyokuwa nayo kwa wakati ule kamaina nilimwambia wazi tu mimi kwakuwa umekuwa nawe ni gave... mwanangu kuambi na natafanmiyo hela ya, ya kodi mimi ninayo lakininakwambia hiv giwayoanasemahkila wafundishaa kila, wa kila mbego ina jinaso you alipo saii anakaa kwenyeban bwana asifiwe bwan asifiweanu mwanzo mungu sio aliziumba mbigu na nchi uh-huh. tangu mwanzo mungu alitaka kujichagulia wanadamu na uzao wa wanadamu ambao atajifunua kwao kila anapokwenda naombrudia hayo maneno sema tanu mwanzo mungu alijichagulia wanadamu wanadam na uzao wa wanadamu, na wanadamu. Ambao. Ambao. atajifunua kwaosasa kwa. hili ndo inaweza kuwambia la mwisho kwamba hata huyu adam mungu alipompulizia pumzi hmm. nawaza nikikieleza hiki naweza nisikimalize leo alafu nikawacha kwenye wangapi mmewahi kujiuliza kujuuliza adamu alipotoka bustani ya eden kule nje watu waliokulwa kule nje waliumbwa na nani kwa sababu biblia nasema kwenye mwanzo sura ya nne adamu alizaa watoto baada sindio b yes. y aufaao baada ya abili kufa, kufa akamzaa mtoto mwingine anaitwa nani s sawa yes. set na kaini ni ndugu sawa yes. lakini set na kaini walioa wake wanawake waliowaoa waliwatoawap utagundua biblia yako inasema hivi mungu alipanda bustani mashariki mwa wo ulikua kuna mji unaitwa edeni lakini kwenye ule mji unaitwa edeni mashariki yake mungu akapanda nini bstu akachuua katikati ya watu wengi ambao mungu aliwaumba akamchukua huyu Okay. akamweka ndani ya, ya Eden. then huyo mtu akampulizia uwalewaliokwa okay. neyaaishikama wayama hawajui wauaj waorofi wagomviwako wa wa yani, ooaihulenyebustaniaalikwana umzya so, ya mungu kujichagulia watukwenye kila kia from the beginning na ndiyo maana unaona baada ya adamu kuzingua bustanini biblia inasema mungu akamtoa ndani ya bustani alipomtoa ndani ya bustani akaenda kuishi kule nje ya bustani alipoishi nje ya bustani kule kulikuwa kuna watu wengine so god is interested na huyu mtu wake kwa hiyo mungu akaanza kujitengenezea kizazi kutokea pale na ndio maana wa korinto wanamzungumzia adamu wa kwanza na adamu wa mwisho hata huyu adamu wa mwisho yesu kristo yeye mwenyewe alipokuja duniani alitengeneza kizazi kingine kwa hiyo wako wanadamu wanaishi kwenye uso wa dunia bilioni saba lakini katika hati awa wanadamu wanaishi kwenye uso wa dunia wako ambao ni kizazi cha adamu wa mwisho yani yesu kristo hawa wameokoka na kumpokea yesu kuwa bwana mokoza maisha yao wote wanaishi kwenye mji mmoja wote wanaishi kwenye siti moja wote wanaishi kwenye nchi moja lakini hawa wa yesu hawa wana vionjo vyao vya vio tofauti yes. kwa hiyo kizazi hata kizazi mungu alikuwa in portion alikuwa anajifunua alikuwa anajifunua ili kuwatofautisha watoto wake na wanadamu wa kawaida na hilo ndo ilikuwa somo langu la leo sasa natamani ningeendelea na namgenjoi ndio maana tangu mwanzo sasa mungu anajitengenezeaka kizazi fulani hivi na wale wa kizazi cha mungu wanafanya adventure wanafanya matukio wanafanya maajabu wakiingia gerezani wale wanatafsiri wana, wana ndoto za watu wakitafsiri ndoto za gafla bila shule bila nini pupu waziri mkuu adventure maisha yao ayeleweki bib anasema mtu arooni ni kama upepo hajulikani aendako wala hatokako lakini unaziona ishara isharakwahiyo yes. hao watu hauwatambui kwa sura kwa lugha zao hao watu nawatambua kwa adventure zao kwa matukio yao Amen. kwa ishara zao Amen. kwa maajabu yao yes. ndio maana yesu ambaye ametengeneza kizazi kingine kipya anakuja anasema hivi ishara hizi zitafuatana na hao waaminio manake the only way you can owene adaurugusiache kufuatilia masomo yetu mengine kupitia mitandao yetu mbalimbali ya kijamii ambayo yote inatumia jina la pasta toni kapola youtb facebook pamoja nanga namba ni 762153539 बर के