Kama mtu atakuwa na siku bora analoneno alilolisikia kama mtu atakuwa na maisha bora anayo maneno aliyoyasikia na maneno hayo sio ya mtu sio ya baba sio ya mama siyo ya rafiki bali ni maneno yatokayo kwa mungu mwenyewe ambaye akisema kila lichokisema ana uwezo wa kutimiza bwana yesu asifiwe ili usiwalaumu watu kama unajua kabisa kuna mambo ujaweka sawa na hauna uhakika bas apoiti watu wako sita wa saba nane tisa waambie ninataraji hata kama ujatangazia kanisa zima lakini kuna watu kii ambao unajua hawa bado niko na maandalizi flani flani msitangaze mtu yoyote asijue nataka ntalifanya baadaye kwaio wale watu tayari kwenye akili zao wanajua kabisa kuna mipango inaendelea yes wasifiwe jana usiku kwenye saa nane usiku hivi nilikuwa nina, nina kastd ka fulani nakafanya na mtu mmoja hen ni mzee mmoja yuko marekani ni mzee akawa ananiambia kitu akaniambia Who is in your financial Who is in in your your financial financial i kumbuka jana ni jumamosi na nimetoka dar es salam tumeingia hapa saa ngapi sa saba usiku nilikuwa nina klasi ya kuatend sa nane usikuhasthe So, moja ya maswali maswalitka imegee tukitu kadogo moja ya masuari, uliza, is yani, kwenye mara wako wa wakifdkwapundtf ooti huwa anakwapua kwenye maisha huwa anapenda kuchukua pasipo kutaka kufanyia kazi chochote kwenye maisha yako ni nani huwa anapenda kwenye maisha yako umpage tu lakini hana contribution yoyote kwenye maisha yako So lazima awe kazi so lazima Lakini, there is a way, huyu mtu ana mchango flani kwenye maisha yao mbaye e anakujaga kwako et anauhitaji tu ifikirisha an ioa very ver pfu wangu anamjua so akawa nanifundisha baadhi ya vitu ambavyo moyoni mwangu nikasema I, think i have to review my life again watu wa mungu fedha siomuujiza fedha inahitaji namna ya kuitunza na hata ili iongezeke You need wisdom for it to o masikini wote wamelala ombia unalalaje kwenye madini kama haya kuna kitu kwenye kwenye maisha kinaitwa financial literacy elimu ya fedha au ufahamu wa fedha wewe kuhusiana na fedha yaani sizungumzi kuhusiana na jehova nasema kuhusiana na fedha yaani you know? kuliza nipe moja unayojua kuhusu fedha nitaje kuhusiana na fedha unajua nini kuhusiana na pesa uwe na adabu nayo na mchaga naycnaj najua nini, nini kuhusu fedha kuitunza kwenye maswala ya fedha at least you know something ambacho sio unajua kwa sababu tu unaona raha kujua unajua kwa sababu hicho kinageuka kuwa msingi wa maisha yako ambao siku watoto wako ukiwapa fedha ya kwenda nawambia unawaambia shule shule shule haitufanyi kuwa matajiri ila shule inatufundisha ustaarabu wa maisha o kama umepeleka mtoto wako shule vitu kama kupanga budget, fanya nini hafundishwi na mwalimu wake darasani alipaswa wafundishi mwambie hii elfu thelathini ya inatumika hivi sasa mama mtu una baba mtu huna huna baba unamwambia una nini kijana tunatengeneza kizazi cha watu wenye uchumi tegemezi sicasema cha watu maskini chenye uchumi tegemezi mtoto wako anatakiwa amsubirie shangazi yake yani dada ako ili amuongezee hela mtoto wako anatakiwa amsubirie mama wake mdogo ili amuongezee hel That's wrong. That's wrong. That is very on niaminini mimi watu wa mungu mtu yoyote ambaye anawekeza kwenye maisha yako wako uko fa mtu yoyote anayewekeza fedha kwenye maisha yako moyo wako uko very likely ve kuambatananaye kwahio ukiruhusu watoto wako wawe wanapewaga htuna dada yako siku zote watoto wako watamweshimu sana dada yako kuliko siku ongea, jambo hata kuelewa na a zile swaga ambazo wazazi hivi yako no, mzazi anampigia dada dada anasema hebu ongea na binti yako. ongea na na binti binti yangu yangu waafan anshndwa unge askaga kwenye familia kwamba mtu inabidi ampigie dada yake ili amsaidie kuongea na mtoto wake mwenyewe wa Why? kwa sababu mama amepoteza sauti kwa mtoto wake na sauti mojawapo aliyoipoteza mtoto anaona anaona nidhamu ulionayo juu ya fedha anaona nidhamu ulionayo juu ya maisha yako binafsi anaona bidii ulionayo kwenye maisha yako binafsi oh my god ilikuwa ni matangazo tu iiamwomba mungu angalau jumapili ya leo utoke na kitu kama haya na wazazi wako basi at least wazaziwakokuwepo kwako kwenye kusanyiko hili la mungu mungu maombi maombi maombi maombi ya ya ya watu wengi anafundishaje ya tatu ya machache sana utasikia anifungulie milango actually inaomba mungu anifungulie mlango anasema hivyo hvaombamungu anipela i mchungaji na nasomaga na maombi ya watu robo tatu ya maombi ya watu wengi wasio na mungu na walio na mungu ni kwa sababu fedha ni tatizo hasa kama sisi mwili wa kristo hatuta su ya finance jumapili ijayo Naenda mahali kuomba jumapili ijayo nitakuja najibu hapa ntafundisha kuhusu mungu amenionyesha kitu fulani kitatokea kitatokeaenda hivi sukuma ule mzigo wa maono niliyokupa alafu niambie nikikwambia hivi mimi moyo wangu unatamani kufikia watu elfu tano kwa mara moja uje kuniambia pasta tunasukuma mpaka disemba tutakuwa elfu tatu unaingia mzigoni kuomba ni kazi kuomba ni kazi kuomba ni kazi petro aliwambia mitume aliwambia hivi mimi sitajihusisha na swala la kuhudumia meza mimi nitajihusisha na swala la neno na maombi tutahudumia neno na kuomba kwa hiyo kuomba ni ajira noanachokisema sasa kama una uwezo wa kuomba mpaka kitu kikatokea na wewe labda nasema navozungumza hapa sizungumzitukwa ajili ya kanisa hili nazunuz ntska na kwenye huduma yenu au kwenye kanisa lako umeubeba mzigo wa kuomba ashua uwa pasta omba maono yake omba vile anavyotamani mungu avi, avifanye beba huo mzigo naenda nao kwenye maombi mwhakikishie kwa jinsi navyoomba kwa mzigo ntakaowekeza kwa upako ntakaowekeza kwa magoti takaowekeza chukua miezi miwili ili jambo limeisha pst huyo akaona miezi miwili jambo limeisha tamtaftaa atamtafuta nani siku yingine akiwa na tafsiri yake ishu ataanza ya sababu makanisa mengi duniani wana kama ni wamb waeoneknwtwumizwa na, na kwasababuanarudia tena sizungumzi kanisa i nazunumzia makanisae kwa hiyo kuna hatari kwamba mwili wa kristo unaonekana una neglekti wana maombi au unawapuuza wana maombi narudia tena punguza maneno weka kazi mzigo wako si kuomba si mzigo wako kuomba tuonyeshe sho watu waone majibu ya maombi yao wakiona majibu ya maombi yao watakutafuta maisha siyo bahati <laughs> maisha siyo bahati ya mtende wote waliolambaga mbingo kwa kutumia hela za kubeti hawajatoboa awajatoboa geukiao maisha sio bahati mwambie maisha siyo bahati maisha ni nidhamu ya kutengeneza karakta ni tabia ndo inabeba jambo Tabia, mama, ha? Ha? Tabia, manake, ni kile kitu ambacho kinafanywa mara mara nyingi mara zote mkt mbho knafawm ngi tabia utajiri ni tabia iliyojengwa iliyojengwa iliyojengwa so moja ya tabia ambayo inaubeba utajiri ni bidii moja ya tabia inayobeba vitu vikubwa vya maana makusudi ya mungu kwenye maisha ya watu ni kumbukumbu la tra8 tusome wote paleutakaposikia yes. sauti ya bwana mungu wako kwa nini kwa mwambia kusikia tu kwenyewe tunasikiliza kwa bidi tunasikiliza kwa bidii mwanawake uruhusu lolote likupite so wakati mwingine unaweza ukawa unakaa hapa mbele kwenye ibada unaangalia raia huku nyuma na wacheki nawacheki unaubiri unaaza huyu alisikilizi huyu yuko bizi na mambo yake huyu anawaza vitungu saumu huyu mwingine apo alinyoshewa gauni lake na dada doda wakazi limeungua bahatimbaya anawaza anawazayani ule mjinga kaniaribia gauni langu yani. leo na hivi pasta ya hivi pasta amezungumza ya mavazi hapa una sikiliza kwa bidii ikiwa utaisikia sauti ya bwana mungu wako kwa bidii alafu biiaaunakutunza kuyahubiri maagizo maagizo amesema kuhubiri maagizoaesuhui maaginakutunza kuyafundisha maagizo yako imeandikaje maagizodiyako kuyahubiri kuyafundisha kuangalia nani afanye nani ayafanya na kutunza kufanya nini anayetakiwa kuyafanya ni nani lakini angalia robo tatu ya watu wengi wa mungu wanaona sifa unajua hata neno la mungu nimesema hata la mungu nimesema hapo hajasema kutunza kuyataja amesema kutunza kuyafanya kuyafanya nini maagizo ya nani ya bwana mungu wako akuagizayo leo hii nini kinafuata ao bwananakutukuza saangapi bwana anakutukuza saa ngapi <laughs> bwana anakutukuza saa ngapi kwahiyo kuna maagizo bwana mungu wangu ameyasema mfano mii yesu anasema hivi ninyi mkikaa ndani yangu na maneno yangu yakikaa ndani yenu anasemaje ombeni lolote mtakalo afutafanya eh? eh? nini ninyi mkikaa ndani yangu na maneno yangu yakikaa ndani yenu kinachofuata nini ombeni lolote sasa tunayo majoriti ya wakristo na watu wa mungu wengi ambayo wamekaa ndani ya yesu ninyi mkikaa ndani yenu na maneno yake yamekaa ndani yako yani ukimbonyeza doritajamisa unayoijayani kama kichiriutay That is not enough amesema ivi nini mkikaa ndani yangu na maneno yangu yakikaa ndani yenu whati the next step ombeni lolote mwanake wewe kukaa ndani ya yesu na maneno yake kukaa ndani yako hakuna ishu ntil yu pre kweyo kukaa ndani yake na maneno yake kukaa ndani yako push o mtu yoyote anayetuimbia nyimbo nimeoo nimeokoka ni yesu ni bwana na mokozi wa maisha yangu hata w anana mokozi wa ila yako if you will not yourself in manayake kila mtu ambaye anasema bwana ni mokozi wa maisha yangu bwana amekaa ndani yangu na na maneno yake manake lazima awe na momenti yake binafsi ya prea ndipo anasema ombeni lolote manake from what you yu read there maneno yake yamekaa ndani yako na yeye umekaa ndani yake kinachofuata hapo nini sukuma lolote anasema lolote lolote unajua maana ya lolote manake kwa yale maneno ulionayo ndani hmm? kwa maneno ulionayo ndani kwa uhakika wa wewe kuwepo ndani yake kunakupa knfidensi ya kuomba chochote na unaanza kutokea hapo unayataja na maneno yaliyoko ndani yako tayari yalishaingia si mmelewapo ngikieaakambia yeye. yeye sema yeye, yeye. kuwapo ndani yako na maneno yake kukaa ndani yako sio hishu omba naomba turudie tena iokambia punguza s punguza mbwembwe na majigambo ya kilokole tenda vitendo watu wanaeshimu kazi mjini wangapi mnaamini nguvu za mungu ziko kwenye maisha yenu kama unaamini ziko kwenye maisha yako tumia hiyo nguvu ya mungu kuzalisha matukio kwenye maisha yako unaitumiaje itumiae kwa mamlaka ya jina la yesu naachilia upakwa waro mtakatifu kwenye biashara yangu nguvu za mungu kwenye kazi zangu sasa una kazi iyo nguvu ya mungu na wapi kwenye kitanda chako kwenye mashuka yangu ya bwana ebwana ya upako wako kwenye zangu bwana upako upako ili zifanye nini Haya, mashuka yako yana sasa leo ku aaliifaufanye mashukyak wapi unaijua kazi ya nguvu ya mungu kwenye maisha yetu niipi ni kufanya yale mungu aliyotwaidi alikuja malaika mmoja kwa dada mmoja anaitwa maria akamwambia wewe una neema na wewe utachukua mimba na utazaa mwana wa kiume jina lake utamwita yesu Mariamu was very smart akamuuliza litakuaje neno hili hata hiyo ni sawasawa na mungu amekuonyesha mapichapicha kamalipako umewaza una mawazo yako na maaidia mungu amekuonyesha manini mapichapichaibada Am yes. yes. eh. ya leo mi ah. mwenyewe nasikia laa kuwanyoosha hivi yaani roho yangu inafurahi mariamu anaambiwa na malaika mapichapicha yako mandoto mengine ni mapichapicha tu maneno mengine ni mapichapicha hayana maana kama autaulizwa maswali ya msingi sema hayana maana kama autauliza maswali ya msingi msingi hayana maana kama maswali ya msingiikwambie <laughs> kt in no, watu waliofanikiwa wenye ujana au yo peple aliyofanikiwa heaeveemp yani wanavishawishi unaweza ukahisi maisha ni kubweda tu unaweza ukahisi they don wok unaweza ukahisi wamepata zari unaweza ukahisi kama yni imetokea tu you know what I'm very tempting na kwa sababu watu hawana desturi ya kueleza siri zao kwa ni asababuatu awanatuzao i rahisiukawaangali ukawaesahvwamebahatisha ah, o sasa unakaa na wewe mahali unasikilizia kwamba day na mimi nini? very bad moja ya sababu kwa nini watu wengi hawatoboi kwenye maisha they kwamba siku moja mungu wamazali atawashushia na wao zali mwambie mwambie yote yote aliishia jirani yangu yote alimaliza nayo bwana bwana bwana asifiwe Amen. Yesu asifiwe Amen. yesu asifiwe. Amen. yesu ihwairaiyanumaayote aliaizaanaodoka nayoaasu asifie sema kwa jina la yesu kwa, kwa upako wa roo mtakatifu lioko juu yangu kwa kwa lioko. na kataa kubaki kama nilivyokuwa kutokea, kutokea kwangu zitazaliwa kazi kazi za maana zenye matokeo matokeoajina la, la, la yesu kwa jina la yesu zitazaliwa kazi, zitazaliwa kazi. zenye matokeo, zenye matokeo. Joshua, you are Messiah. See far Zamoyo, we're yoshua chapta nab yes. kuna mtu anasaidika leo Amen. kuna mtu anasaidika leo Amen. kuna mtu anasaidika leo yoshua moja hivi nyinyi watu wa mungu niwaulize swali jingine mmewahi kugundua kabla mungu ajampa asent mtu alimpa maneno kwanza mmeweku notisi kwenye bibilia mfano mfano yesu yesu wanafunzi wakujikurupukia tu asubuhi wakaenda wkaubiri mm-hmm. bibia anasema aliwaita akawaambia mamlaka zote mbinguni na duniani nimepewa mimi kiingereza naipenda zaidi anasema hivi To me. leo Katifa, najiyana, kuja kanisani nikiwa niko njiani akanisemesha kitu cha ajabu sana ambacho nikupe kitakusaidia that kp nktakusaidia somthi and i mentality nai you a coming to the evice altakatfu jambo sio ujumbe wa wakuhubiri ila anakwambia tu unamsikia nakwambia hivi amlaka na yesu amna mamlaka nyingine dammlaiiningambia what do you mean akaigeuza yosentensi akaiweka kingereza akasema vi all powe neno powe mwanaake nguvu all powe yesu alisema agiven anto mi alafu akasema vi go ye, and do i told you to do manayake nini kwa lugha nyingine anajaribu kutuambia hivi hakuna hapa mjini mwenye nguvu ya kukuzuia sikuy kwa sababu yes. sikia yoshua, eh? yes. ya i kauli niliwambia tusome yoshua ila gan kupele kwenye ikauli anasema hivi mamlaka zote mbinguni na duniani nimepewa mimi kwa sababu hiyo enendeni mahali Pote, mkawafanye mataifa kuwa wanafunzi wangu break it wangun ngoya nivunjevunje kwako uielewesindio matayoi nn hiyo Yesu akaja, kwao. yesu akaja kwao nani yesu amekuja kwake nani amempokea kristo nani amempokea yesu hapa Amen. sasa ukitaka kuisoma hii mistari hapo usipige picha kwamba yesu alienda kwa wanafunzi yani usikae na mkanda wa yesu kichwani hmm? ashumu hivi. yesu akaja kwao yesu akaja kwa yesu akija kwako haya koy maneno aenotak hata leo hii akitokea kwetu hapa haya ndo atakioyasema yes. sikiliza hiyo kauli akawaambia Aka nimepewa mamlaka, mamlaka ngapi yot subiri subiri ni watu wa mungu tusifanye haraka amepewa mamlaka ngapi ngapi yote tusomea mstari tena amesemaje yesu akaja kwao akasema nao akawaambia nimepewa mamlaka yote nimepewa mamlaka yote Alright. mamlaka ya kuzimu anayo nani yesu nodo <coughs> mamlaka ya kuzimu anayo nani yesu uh, na uhakika samani kidogo mamlaka ya kuzimu anayo nani yes. eh, dada unajua kwamba mamlaka ya kuzimu anayo yesu nu sumsmnsbya anayni yote kabisa yes. ko kwa unauhakika kwamba kuzimu hamna mamlaka yote yes. ya yaukuhuleo naomba ni kwenye maombi yako ya, ya siku tatu zilizopita ninakemea mamlaka ya kuzima anayo nani eh? uh, uh, wait. Wait, wait. mamlaka ya kuzimuanayo nani yes. mliwahi kumsikia yesu siku moja anamwambia petro hivi wewe ndiwe petro na juu ya mwamba huu nitalijenga kanisa langu alafu lunasemae na malango ya kuzimuaytii <laughs> malango ya kuzimu yataaa nini kwa hiyo mkristo hatakiwi kuomba hivyo mkristo aombe hivi katika jina la yesu mali hapa ninatawala maana hakuna mamlaka nyingine isipokuwa mamlaka yako Amen. mamlaka yako pekee inatawala hapa katika jina la yesu Amen. mamlaka nyingine zote ni za uongo yes. kwayo kila ukiona mamlaka ya kipepo ya giza imenyanyuka unasema nyamaza kimia shetani kwa sababu unajua you know it from your Noah. una, una ishi wewe una yes. mamlaka zote yes. mbinguni na duniani amepewa nani yes. When that, you as a reality, hakuna mganga wala mchau wala mfanyabiashara wala ia yoyote atakayekuja kwenye biashara yako na kukwambia hivi unaambia hivi nakupa nyingine enda kwa mganga tena ngapi akuhelayinginewaangalaa mamlaka ya kuzimu iko wapi well, yes. anayonani zahizi yes. of, of revelation kwenye kitabu cha ufunuo yesu anasema mimi nina ufunguo wa daudi alafu mahali pengine ufunuo anasema ana ufunguo wadaudi lakini kuna mahali pengine anasema hivi alishuka kuzimu alafu akamnyang'anya shetani nini <laughs> alishuka kuzimu kuzimuwangapo okay. mnaamini yesu alikufa sasa hivi uh, ndo vitu ambavyo tunatakiwa tuelezewe wakati tunaokoka kwamba umeingia kwenye at all kama yesu angekuwa ni dini i kuwambia umeingia kwenye chama ambacho mwasisi wake alishukaga kuzimu akamnyanganya shetani nini baada tu ya uelewa huo ilitakiwa usimami juu na kusema hivi pasta maliza ibada naondoka kwa hiyo angalieni watu mnavyoangaika usiku mnasema hivi mchongaje mchongaje mi nawata mapepo yaani na mapepo mimi ananifuata then you know kama mashetani yataingia ndani ya maisha ya mtu yanaingia kwa sababu hizi moja huyu mtu hazijui haki zake kwa sababu haki haiombwi na haki usiyoijua inaibiwa kwa wengi wanaoteseka na mapepo na maadui na shetani ni kwa sababu wameibiwa haki zao na ndiyo maana tunapokuja kwa shetani hatumuombi tunamwamuru kwa mamlaka ya jina la yesu afya yangu acha wewe toka yes. kwanini kwa sababu from the oheegiig najua kwamba wewe huna uhalali wa kushika chochote cha kwangu Ah, unajua hizi i lana za ukoo unajua shangazi yake yakeiwe za ukoo iwe za kabila ninachojua mamlaka zote za kichaga <laughs> mamlaka zote za kibondei yes. mamlaka zote za kibena yes. mamlaka zote za kikinga kikingahizoa yes. nimepewa mimi manake mungu alipita kwenye kila ukoo yes. akanyang'anya mamlaka ya mkuu wa ukoo akapita kwenye kila kabila yes. akanyanganya mamlaka ya mwenye hilo kabila Amen alafu akalipeleka kwa yesu ili wanyakyusa wakitaka miujiza yes. wasiende kela kwa marafyale yes. waende kwa yesu wataikuta mamlaka ya kinyakyusa ili wachaga yes. wakitaka mamlaka ya kichaga yes. wasiende moshi Amen. kwa mariale na mangi yes. warudi kwa yesu wataikuta ili wahaya yes. wasirudi bukoba yes. bali wamtafute yesu wataikuta mamlaka ya kihaya huko ninasema kwa jina la yesu Amen. sema leo hii kwa jina la yesu leo hii kwa jina. Hey! nimeupata ufunuo yes. leo nimejua yes. Amen. kumbe mamlaka ya kabila langu yes. iko ndani ya yesu yes. kwa hiyo sio dhambi kusema kwa jina la yesu ee yes. bwana unipe mimi kile kitu ambacho watu wa kabila langu kwa hicho huwa wanatawalaga yes anayajua makabila ya watu duniani anasema alimnunulia mungu watu wa kila kwahiyo alipita kila kabila kwenye uso wa nchi yes. akafika ukoeni mnani dada mngoni akafika kwa wangoni alafu akasema namtaka nani grace njoo mamlaka ya, wataw, ya kutawala kingoni machifu wote wa kingoni mamlaka zao nilichukuaga mimi kule kwenye makabar i i i i feel like something here tell tell tell you yes. Can I tell you, yes. Can I tell you yes. It is scary and dangerous kule kwenye makabila yetu kuna machifu machiefukuna hmm? yes. viongozi wa makabila unajua makabilanu kuna watawala kuna watemi nawajua watemi ngiokileanawajua yes. watemi kuna watemi kule na mnajua hata kiswahili cha, cha mtaani mtu akiitwa mtemi manaake nini ni mnoma mbabe mtawala mwamba mtemi eh? Eh? Yes. nani hmm? mchaga yoyote maarufu eneo lolotelele duniani anaitwa mangi najuwa ilo nini kwa ni sababu cheo cha uchifu kule anaitwa nani mm? mnyakyusa yoyote mbabe mwenye nguvu au mwenye heshima anaitwaga nani marafyal siniyo wasaabu ndo cheo cha kwao mwanake huyo ndo mwenye cheo kwao mtakatifu anisaidie na, na, na anasema mamlaka zote hmm? yes. na za kiyazohuo ndani yes. kwahiyo hakuna marafyale mjini mwenye uwezo wa kutawala yoyote kwahiyo mtu yoyote akitaka kuwa ale aende kwa nani yes. je hamjasikia kutoka kwenye kitabu cha warumi akisema mamlaka zote Dun, zilizoko duniani zimewekwa na nani alafu anasema na hiyo iliyopo imewekwa na nanani kwahiyo saivi duniani akitaka mtu kuwa na sauti aende kwa nani na kwa nini kwanini watu ndio maana niliwaambia labda nyinyi mwe mmeamua lakini kuungana na mimi mi nimeamua hivi mpaka parapanda inalia sitashuka chini kamwe oh, yes. I will go higher and higher and kwa sababu kwake yeye naweza kuomba mamlaka ya kichifu ya kabila langu yaani kama kutakuwa na mtu wa kabila langu mwenye sauti nchi hii awe paso kapo naongea vitu vizito najaribu kuwaza kama mtavielewa yaani wesi mchaga mpare yai adokia ufike mahali katika kabila la wapare unamwambia mungu nipe mamlaka asiwepo mpare mwenye hela kuliko mimi asiwepo mpare mwenye nguvu kuliko mimi maana mamlaka ya mte asabu kipindikile mtemi wa wapare ndo alikuwa anaonekana mwenye nguvu kuliko wapare wote ndo anaamua wapare wafanyeje unaonaje wewe ukawa ope hiyo mamlaka ya watu wakabilaleti nanawafanikishaga kwani wapare ili wafanikiwe kibiashara walikuwa wanatumia mungu gani walipokuwa wakienda kulima kuna mungu wapale walikuwa wanamuunda mpaka wanavuna hiyo mamlaka yesu umesema umepewa wewe a kwaile nguvu myo kisema kw naaamla e nea naleo ako keo na aesu e le nguul teziesau zote manake they are numbered inatakiwa hivi kama wee ni mkinga inatakiwa mkinga wewe uwe na sauti kuliko wakinga wote kali yako yaani mkinga anaye make i uwe ni wewe kwa nini kwa sababu mamlaka zote za kikinga yani wakinga wakirudi kijijini kwao kutafuta uchawi wa kulogea biashara kalyako waambiwe hivi iyoyarevo hii alishaichikuaga mtu anaitwa toni n aoakama sure. w <laughs> utakuwa unaelewa wewe ni mnyamwezi si sindio unatakiwa uulize kwa mungu wanyamwezi wao walipokuwa wakitawala mungu walikuwa wanatumia nguvu gani na hizo nguvu mungu si wewe uliyesema wanaz maanake mimi kwenye uso wa nchi haruhusiwi mnyamwezi mwingine kuwa namba moja yaani mi siruhusikuwa namba mbili yaani hiyo haitakiwi haitakiwiwe ni s au majaribio you mean business you seek the he o hat unaimaanisha wangapi wako tayari kutoboa wa kwenye biashara biasharahapa nimewambia leo hii sio maneno vitendo vitaongea yes. kwa hiyo tunapokuja kanisani kama hivi sio tunatianatiana joto tunapokuja kanisani tunapeana mbinu za kufanyia vitendo mtaani kwa ukifika mtaani kwa jina la yesu nguvu ya mungu inayowafanikishaga wachaga wachaga walikuwa wakitafuta nguvu za miungu yao zinaenda kule kwa sababu k manaake zozote anazotumia hizi ni feki ni feki kwa sababu ameshasema zote bibia anasema hivi tusipomwamini kwenye aliyoyasema tunamfanya yeye kuwa nani muongo kwa hiyo nikuulize swali unauhakika wewe wachaga hawana mamlaka yoyote saizi eh? yes. unasema unauhakika ukisema hivi aa, itakuwa wanayo mwanake wewe hujamjua hujamwamini umemfanya yeye kuonekana muongo lakini kama umemwamini utajua kwamba wakiendaga moshi wanaenda kuchukua makapi ninayo mimi. mimi wakienda mbea wanaenda kuchukua makapi he ninayo mimi wakienda sumbawanga waenda kuchukua makapi thing nayo mimi nashangaa mtu anasema anaenda bagamoyo kuchukua dawa Wee. mungu mwenye nguvu ya wakwere mamlaka yote yes. anayona yes. s yes. kwahiyo dawa unayoifuata bagamoyo milisha kuwa nayo mapema hamna mganga nayejiroga Oh my god um, do you mlnacho yes. so haya hayatakii kuwa mafundisho mazuri haya anatakiwa yawe mbinu za kutendea kazi Amen. so when we sai itis Time to pray ni wakati wa kuomba au nyumbani kwako au kwenye biashara yako hutakiwi kusukumwa kuomba unatakiwa sasa uende mbele za mungu kui download. kumbuka mamlaka zote nimepewa mimi kwo euku chini hamna ko lazima urudi kule kwake ku by, oh yes. by ndio maana kila mahali watu walipoomba kilichokuja ni nguvu matendo ya mitume sura ya nne mitume walipochapwa viboko walipomaliza kuchapwa viboko wakarudi kuomba wakaomba wakasema e, mola wetu ona mataifa wanafanya gasia ona mataifa wametafakari ubatili e, bwana sasa kwa sababu ya yesu kristo mwana mwanawako sasae mungu tunaomba nyosha mkono wako ukatende ishara na ajabu zikatendeke kwa jina la mwanao mpendwa walipokuwa wakiomba viazima walipokuwa wakiomba mahali pale katikiswa ev yup yu kwa nini wakristo wengi hawaombi hawaombi kwa sababu hawaitarajii nguvu mimi mimi mimi mimi siombi hovyo ila anajua nikiomba mzigo anashuka so you should learn kwamba want to pray na nikienda kuomba naomba ili nipate nguvu watu wa mungu msipoaelewa mafundisho ya namna hii mtatafuta kukopi staili za watu wa mataifa ili mfanikiwe kwenye biashara zenu na haiwezekani kwa sababu wale wana mifumo yao hakuna dogo mtu anayetoboa bila kidawa kwenye biashara hakuna hakuna mtu yeyote ambaye amekaa mahali paukuu ambaye hana mungu nyuma yake anayemsaidia hakuna hakuna so kama naona dawa kumshusha mtu you must well u Yes. kabhujpanga yes. sivamie fani jikoki jikoki maanisha kwenye hiyo gam maanisha kwenye hiyo biashara punguza maneno ingiza vitendo punguza maneno maanisheni nyinyi kama mnatafuta hela mjini maanisheni maanisheni, maanisheni. mkija kanisani kusanya kila nguvu unayoweza kukusanya ukiingia nayo kitaa piga biashara piga kazi piga hela yes cheni, kuzu, gani? cheni kama kama mnajaribisha vile don't try marketing naenda kwenye i siende kujaribisha minute m going to take that job kwa hiyo get every power possible kama utakesha usiku kesha kama utafunga kabla ujaenda kwenye siku ya interview funga nini kusanya kila nguvu kwa sababu ushaambiwa mamlaka zote mamlaka zote mamlaka zote mamlaka zote my god mamlaka zote za watu wa kusini kristo umepewa katika jina la yesu hakuna mtu kwenye uso wa nchi ya tanzania atekee kuwa na hela kuliko huyo aliye na nguvu bibia anasema hivi mtu yoyote hawezi kuchukua vitu kwenye nyumba ya mtu mwenye nguvu isipokuwa kwanza amemfunga mwenye nguvu wezi kuchukua wateja wa mtu mwenye nguvu kwenye soko la biashara unayouza unafanya uh, uh, deko, unafanya deco uh, nini deko, This young man unafa ana kampuni lake kubwa tu tudaressalam la kubwa tu na i wake na watu wazima kabisa wababu wa, wa muda mrefu wa hindi so i trained him amekuja kwa pasta wake he is living in da kaja kwa pasta wake now i have to tell him kwamba if you have to survive kwenye soko la mtu mwenye nguvu watu wakaanja, wakaacha kwenda kwenye deko za watu wengine wakaacha kwenda kwenye shops za watu wengine waje kwako ni lazima kwanza umfunge yeye mwenye nguvu nao kumfunga mwenye nguvu you must u huwezi kulipuka na kemea pepo kuna vipepo vya hela na kuna vipepo vya Hey, hey, ka mcina yesu hey, mungu nakemea lo fuatilizi nakemea hayo maumbi if you mean bses if you mean bsess you young man you should dtemin to take The market sasa yesu anasema huwezi kuingia kuchukua vyombo vya mtu mwenye nguvu bila kwanza kumfunga huyo mwenye nguvu unasema bwana yesu mamlaka zote mbinguni na duniani unazo wewe umepewa wewe mamlaka wanayoitumia wale wajamaa wametoa wapi wametoa nani kawapa mamlaka ya kuvuta wateja walionayo na nikawapa as, as hawajaokoka wale hawana mungu niliye naye hawana jehova ni ndo mana daudi akasema huyu mfilisti asiyetailiwa anapata wapi guts. Yes. anapata wapi za kuyatukana na majeshi ya mungu lazima lihuj kujitofautisha Amen. kati ya waliotairiwa na wasiotairiwa sisi mioyo yetu imetairiwa yes. tumeokoka yesu ni bwana na wa maisha yetu kwa hiyo mamlaka sijui hata leo kama nafundisha zoteaombaisiuhatakamanafundisha kitu gani lakini nadondosha tu utakalo okota ukota yaani ibada ya leo haina utaratibu oh, yes. nilianza na matangazo namaliza na mamlaka Amen. tajua mwenyewe huko mbele ya safari geokie nayo kwambia chambua kama karanga kiikuta karanga chukua ondoka ondokanayo we mama ni kabila gani mpare naweni mpare wapare hoye akinaavae mpo naambiwa kuna mpare mmoja anauza kinoma mahali fulani lafu nawena kaduka kakooua okay. lienda kuchukua dawa kachukue kwani kuna kuchukuliwa dawa upajui kachukue mbwana waganga wako wazi barabarani huko naenda kachukue dawa mtu anaambiwa simama namna hii kama kajogo anasimama hivyo usiku kucha wewe unaambiwa kanisani ibara inaanza saa nne na nusu kwenye kioo kwanza ukimaliza okay, unaingia kanisani sasa wataju ndio unaingia unawagonga kidogo <laughs> limbili limoja dont mean anything we do tunahania maisha ni bahati kwo watu waliofanikia tunaaminia na maisha yako ukiamini kila siku kwamba watu waliofanikiwa wamebahatisha watu waliofanikiwa wameongwa watu waliofanikiwa wametumia uchawi siku zote yuko mmoja ambaye mamlaka zote yes. mbinguni hivi yeah. ah. yes. unajua yesu alisema mbinguni na duniani hapo jamani hivi mnajua amesema mbinguni na duniani hivi unajua amesema duniani yes. duniani unajua maana yake nini milima ya upareni yes. milima ya mbea yes. milima ya makete yes. milima ya moshi hivo yes. unajua duniani amezungumzia vitu vinavyoshikika hivo yes. unajua amezungumzia irizi hapo hivi yes. unajua amezungumzia dawa hapo yes sema kwa jina la yesu nikiingia sokoni safari safarihia za jina la bwana sema safari hii ninaenda mbele yao, yao. cheche msikie daudi akiwa anaongea yes. anasema unanijia mimi kwa panga yes. na fumo maana ndio staili zenu nakujaga na ilizi nyii sokoni yes. ndo stahili zenu yes. mnakujaga na viungaunga yes. ndo stahili zenu yes. lakini mimi mwana wa yesu Amen. haya pakatosa mimi mimi mimmimi yes. yes. naingia sokoni kwa jina la bwana yeye bwana aliye na mamlaka zote yes. maanayake na ya kwako anaweza kuja kuichukua na kuidai yes haleluya sema anaingia sokoni kwa jina la bwana sema maneno yameishia hapa yameiianwangapi mimi ni mchungajiwao wangapi mimi ni mwalimu wao wa maisha maishawanapi mimi ni mwalimu wao akili ya mungu ninawapa en hii Amen. kutokea mwezi huu wa tisa mpaka disembaakaunti yako ibadilishe namba wateja wako wabadilike idadi ya wateja wako ibadilikeema kwa jina la yesu naingia y- Na sokoni kwa jina laanma jina la bwana sio la buana, mapambio wenzetu kwa jina la bwana waliingia nalo itani Vita, ni kwenye rili vita vita halisi juzi nilikuwa nimeandika kitu kwenye facebook nikasema hivi nawaza tu na nini nawaza tu kwa mfano leo hii baba mkwe wa kijana naedaa kukuoa yaani mii sina baba wako huyo mkwe kijana wako wewe aje Mi ndo niwe sauli ili ebinti y hawakuwa tu wanadamu wa kawaida wafilisti walikuwa wanakaa kwenye milima wafilisti walikuwa ndio ambao wametoa ndani yao a wa wafiisti walikuwa ni majitu katikati yao hakukuwa na mtu dhaifu wafilistlikua ni taifa lenye nguvu ya kijeshi ya kiuchumi na nguvu ya kichawi baba mkwe wa mtu wanasema hivi nitawaambia vitu vya kuchekesha humu ndani mtashangaa na vinaumiza mioyo kweli na ndipo nilipoamini yaani kile kidide nilichokiweka kwenye mtandao ndipo nilipoamini kabisa kwamba tuna wakristo kibao hawaiamini bibilia yao unajua kuna za watu wanasemaje mtu mmoja yani mianaume mibwaduga ina shida mtu mmoja hivi unajua hizi biblia ilitengeneza za kufikirika pumbavu wewe k namaana mungu wako we kumbe kweli hawezi kuwaleta wafilisti kwenye mkono wako so yole matendo yote yaliyoandikwa kwenye bibilia kuna watu mpaka leo wanaamini ni ni za kufikirika na maana ninawaambia wana wa mungu kwenye kizazi hiki kizazi hiki cha suwali za mlegezo kizazi hiki cha bweduge kizazi hiki chakulishwa na bebi kizazi iki. hiki hiki hiki hiki kizazi kama hatutaionyesha nguvu ya roh mtakatifu kweli wako watu watatukatalia na kutuambia yesu akufufuka wa watatuambia i kwenye wenye watu wanaandika anasema hivi hiyo t ilikuwa ni yakufikirika manayake nini huyo mwanaume tu kuua pha zawandia maksudi i kujua watu mioyo ya watu ina ubabe mwanaume hivyo huwezi hata kwa jeshi kwa sababu makomando tu wa kawaida ambao sio wabibilia hawa wanchi nchi yetu wa kawaida wanaruhusiwa kutumwa kwenye jeshi waenda kupambana kwenye nchi fulani wanne watatu basi na wanapambana na kikosi cha watu zaidi ya elfu tano na wanamaliza vita wanarudisha mshn waliotumwa ni makomando wa kawaida hawa makomando wa jeshi wanajifunza kila skill possible halafu wanaingia vitani na wanaleta matokeo kwenye nchi alafu yuko mwanaume mwenzao mmoja analia hizo habari zakufikirika bwabwa amna akili we love simple life we love easiness we want everything to be easy tukute maji ya yashaka abafuni ulinunuaita uli hita dude moja hivi fulani amazing daudi anasema aimidiwe bwana mwamba wangu aifundishae mikono yangu nini alienda kwa mungu sio amfundishe maombi maombiio <laughs> mungu nifundishe kuomba mm -mm. fundisha mikono yangu vita vvidole vyangu vipigane na adui train my hands to fight hakuna kulia tena yes. ni wakati wa mapambano Amen. na kwa jina yesu tunashinda Amen iyautunashinda na zaidi ya kushinda ndani yake mmoja yeah, yeyekumuke yeah. <laughs> sikilize mwamba jamaa anaomba ameingia msituni muda mrefu hajaenda yerusalemu kwa muda sasa kwa sababu baba mkwe anatafuta amuue sauli wafilisti wanatafuta kwa sababu alimuua shuja wao goliati kwahiyo anatafutwa na adui zake kweli na anatafuta na mfalme wa nchi ndiyo maana leo hii wako wakristo wakristo kabisa wakimwona william ruto anapiga magoti anaomba kwa mungu wanasema hivi anazuga kisiasa yani awaamini kwamba unaweza ukawa politician unayetegemea nguvu za mungu asilimia miamoja kivumbi kimetokea kenya hapo jamaa aliweka wachungaji nyumbani kwake ruto nyumbani kwake amejenga kanisa wachungaji wanaomba pale for fo years ikulu iko na raila odinga serikali na raisi wa kenya wako na raila odinga ruto anashinda uchaguzi mbele yao azima mvurugwe nani katuibia yes. hey, bibli anasema bwana ndiye aishikae kura yangu oh yes. <laughs> jaji anatoa hukumu anauliza maswali how can the government sta on itself how? You are confusing us ano kwa sababu hiyo tunatangaza huyu jamaa pewe urahis wake Amen. the first thing unamuona baada ya matokeo kutangazwa umwone akisema hivi told itod yu he went down on his knees praying for a moment na kurudi na kumshukuru mungu leo hii ukiwaonyesha wa kristo hiyo picha hivi iv hizo siasa tu huo uongo yesu nizuie kinywa mimi nisitoe maneno haya vitu vya vyaovyo kabisa tunawaza kwahiyo mungu anatakiwa kutusaidia lini sisi lini lini hivi unajua kwenye biblia kuna kitu kinaitwa ishara na ajabu <laughs> ishara na nyini ishara na nyinyi bibia anasema hivi ishara hizi zitafuatana na hao waaminio nini nini kitafuatana nini Stoa sauti nini Shara. nini Shara. haya twende kwa jina langu marko kumi sita kumi nasaba hiyo kwa jina langu watafaya nini Watatua. ehe watanena kwa lugha alafu watafanya nini watakula vya kufisha navyo vitafanya nini alafu atafanya nini tena kinginehnyo nange alafu atafanya nini niniavita wazuri kabisa halafu leo anakuja mchungaji kanisani anaangaika na pepo hilijamaa <sighs> na upako ishara tu hizo ni kama kunaena kwa lugha ndomaanawatu wa aina yetu we don't waste time on that It's kwa leo ni, uh, Ivi, nikisami, ora katosha balabaya kwa alaka ea mapepo toka mapepo akalipukai hey, hey. basi mnaniona mwenye mwamba mtumishi anamianointingi yaani mtumishi analiupa no mtu atolewe kizazi hmm? mtu atolewe nini kizazi alafu aje tumwombee alafu mumuone ana mimba hilo ni ajabu hiyo sio ishara hilo ni ajabu mtu haje hana mguu alafu tumwombee fyoko mguu hutokezee hiyo ni nini na kwa taarifa yako kwenye uso wa nchi iyapo na kuna wanaume wanagonga kama kawaida right hii sijui kutoa kwa jinasu nafunga pepo loo chafu shara tu hizo peremende sho hii alikuwa mchunga kondoo mtumishi wa mungu samweli akamfuata akamwambia bwana amesema ni kupake mafuta uwe mfalme 25 years later, the man is a king hajatokea kwenye familia ya kifalme hajatokea kwenye ukoo wa kifalme hakuwa aawatu walio karibu na mfalme yaani kutokea pori shamba upako wa mtumishi wa mungu umempeleka mpaka kuwa mfalme oh, yes. that is a Amen. hayo ni maajabu maana nasema mwache kutuletea ligi za mchangani twendeni kwenye u saa imefika kwa jina la yesu Amen. kutokea hapa kwenye ukumbi huu saa hii ninatamka neno hili na litamnyanyua mtu kimataifa pokea kuinuka kwa jina la yesu Apokea. maneno haya yakavumbue mifumo kwenye maisha yako Amen yakasukume mifumo katika ji la yesumaneno hayayau maneno haya yakakute kwenye katikati angktikati yet jana nilikuwa na mama alikuja dada mmoja, alikuja dada dada mmoja mmoja kwenye kongamano lile la wanawake tunafanya kila mwezi pale akiwa amejaa maumivu makali hana tumaini lolote la maisha yake ameshakata tamaa amezalishwa na kijana kijanakina amemtelekeza kiana amemuruga kwenye ukumbi ili nikuulize maswali baada ya ibada kwa sababu kuna yako ulitoa na nilikuwa nimeumia alikuja, alikuja ibadani kwa sababu ya ile klip niliyosema kila mwanaume atafute mtoto wake akasema hivi mimi huyu mjinga amenyanyasa sana kwaiyo amekuja ili aniulize maswali ya uchungu wake alipofika ibadani anazisikiza shuhuda za wanawake wenzie kwamba mtu bam kanunua nyumba ya milioni mia moja hamsini kwa milioni tisini hajakaa sawa pa mtu sawapmtu amechukua kitu gani hajas kaskiliza zile akasema hivi hivi mimi inamaana muda wote huu wanawake wenzangu wanashuhudia madude ya maana ambayo maneno ya huyu mtumishi wa mungu amebadilisha maisha yao mi nijaapa na ajenda ya mtoto pumbavu natupa ajenda ya mtoto chini naanza kumszaononaksafundisha kuhusu biashara mungu anaweza kukusaidia hiki na hiki ni ni na hiki nilipomaliza pale alipotoka akarudi nyumbani kwake alikuwa ana mifumo yake ya kidiplomasia ambayo alikuwa ameshachayi yani, amekasirika akaamua kuanza kurudi na kufanya application hivi ninavyokwambia ana visa ya india anaenda kuiwakilisha nchi ya tanzania kwenye mkutano mmoja mmojabang oh, yes. <laughs> kama haitoshi jana anatutumia ujumbe tena everything is in my phone na uzuri amenitumia kwa njia ya instagram message yake kwa hiyo tumesoma yani naweza nikakuonyesha ukampigia simu anaysemaas ni kweli ametumiwa aplikeshen nyingine ya kuhudhuria bodi ya wanadiplomasia walioko uk akiiwakilisha afrika kutokea tanzania Anasema, Papa, I don't really sn kwa sababu nilifanya maamuzi nikasema no i i will change the way I hear you. nilikuja na ni ajenda yangu lakini nikibadilika ibadani nikasema nabadilisha ajenda takusikiliza kwa sikio la tofauti hivi inavyokwambia hii ni tarehe kumi mwezi wa tisa jana hiyo nimealikwa ast ndio mwezi umeanza wa tisa sijajua mpaka tunafika tarehe t mwezi wa tisa yenye kongamano la wanawake sijajua nitakuwa na shuhuda gani ninaomba nabuku nafasi yangu kabisa shuhuda zangu zisikilizwe zote oh yuko yes. mmoja ameingia ibadani anasikilizia yesu bado ni bwana au kaacha kuwa bwana <laughs> Wonders. mama nikuulize swali hakuna siku wewe hakuna siku wewe utakuja kukutana na mfalme nebukadnezar wala mfalme belshazar hakuna siku utakuja kutumbukizwa wewe kwenye tundu la simba hakuna swali ni hili ina maana wewe utakufa bila habari yoyote ya kutisha kwa lazima wewe kwenye maisha yako utafute simba wakwako Yes. madude ya kutisha halafu yes. unapita katikati yao ah. yeah alafu watu wanajiuliza wasafu nasema vile <laughs> uishi milele mfalme mungu alituma malaika wake yes. akayashika makano ya simba ninatamka kwa jina la yesu kristo yoyote aliyenyanyua kinywa chake yes. kinyume na wewe yes. kukuharibia mahali popote yes. atashuka malaika wa bwana na kuuziba mdomo wake kwa jina a yesu When are we going to wait mpaka moto hutokee mbele yetu ii na sisi tuingie mioto izimwe tunapita katikati ya moto yes. tupite katikati ya matukio mazito yes. tufanye matukio huko mitaani ii tumwone huyo bwana anayewaokoa watu katikati ya moto yuko api je ameacha kufanya kazi yake yes. yeah. huh. ameacha ameacha kutokea watu kwenye moto moto moto kuwasaidia unalia unalia unalia unalia nini unalia nini nini nini wako wako hata wa ndani ndani kwa ameaa kutokeawatukwenyeotoame wako oowkohtoowk watumwa Be be be nikisema sija sijakwambia ukagonga nyumba za watu wanazkupichana na watu ndani ya chumba chako pangua waliokalia nafasi yako oh yes. ndani ya chumba chako nyanganya vyakwako vilivyochukuliwa yeye anasikia maneno Amen. na watu wakimwomba natuma nguvu yake Amen iye nguvu yake inarudisha vilivyochukuliwa ninatamka kwa jina ya yesu nawezekana ww una mganga wa yes. ila una kumkimbilia ilaunakasttoniwa kumkimbilia ninatamka kama mtumishi wako wa mungu kwa jina a yesu kristo wa kwa, kwa jina ya yesu kristo wa kristonazaret biashara yako liyonyanganywairejeshwe wateja wako alionyaanwa warejeshwe ndoa yako irejeshwe irejeshwe kazi yako by the ulionyanganywairejeshwe azi yakoulionaaa irejeshw by the force of watendao wa mabaya atndao mabawasifurahkaia ye. yes. jina la esa sisi tutaendelea kupeleka watoto wetu lini iitaendelea kulia na watoto wetu mpaka lini saa imefika kwa jina la yesu sisubiri mtume wala nabi, yes. wala nabii yes. time now you yes. you pray for your own family. Amen. You pray for your your your own own family children Amen. You decide the fate of your life yes. unafanya maamuzi ya maisha yako Amen. hekima hekima inaonekana kwa kazi zake hekima hekimasio graa hekima sio mpangilio wa sentensi hekima ni works in show. Is not kuongea kwa iokuongekwa you unajua kmungu aliye baba yetu anayajua mapito yetu anasema kila siku kila aliye mnyonge aseme manayake iththnamsaidia n akutaahapot io thinaijua ilainayoitwaz to h ndio we utakavyokuwa mwanangu nasema ndio utakavyokuwa utakavyokuwa nasema ndio ndio zero, no. zero. No. naingia kwenye nchi ya watu wewe ni mgeni na umeingia kama mtumwa na ujakasa au ujajipanga wal ujatulia afla kesi ya kubaka usuf gerezani na nani atakutoa huko una baba una mama ni kijana a young person like you hana baba mwenzakoanamsaad sina wakunisaidia huyo roa mtakatifu umepewa mapambo jina lake la laroa mtakatifu nalijua jingine naiwa msaidizi yes. kama hali kwenye engo chumbani kwako kwakoro mtakatifu nisaidia hapa unajua wewe unajua sina baba sina mama Open up the way. Open up the mamapaka niskie nyie mnaomba kwa kuzuga yani mnaombaga nyinyi ili monekane mmeomba ili k- kwenye maombi kajinga akausifi kwamba unaombaga maombi sio str maombi ni matokeo ya maombiunaomba ilotkupia z nchi kwenye uwepo wa munguungunaujuanaujua uwepo wa mungu na kizazi ambacho kinadhania tumebahatisha kuwa hapa tulipo kwahiyo wanafanya maigizo maigizo anawakatinawaangaliaga vijana huu ndanikuojaiindana vizia kule kasanga meingia nikakuta sh wanaomba kamkuta kijana mmoja kini sasa yamefichwa machoni pako there is no greatness by chance every greatness evry gretness ispyostrae hakuna ukuu wa bahati kila ukuu umetengenezwa kwa makusudi yani kila mtu alifanya makusudi akawa mkuu ni rahisi kusema hivi mama samia suruhu hasani yani bahati imemkutia kweli amekuwa rahisi <laughs> ok bahati kuwa makamu wa rahis na ie ili, yeny ilikuwa bahati ile kama mtakumbuka vizuri nawakumbusha mimi nilikuwa namwambia mke wangu unaona u mzigo unaopiga mamba samia huu mzigo huu unamtengenezea nafasi mbele za mungu nilimwambia kabla magufuli kabla watu hawajaanza kutabiri kama utakumbuka vizuri miaka yote mitano ya uongozi wa rais magufuli alitoka nje si zaidi ya mara safari zote zote alikuwa alikuwa nani eh? a nani mama kumwakilisha nao ni swali unajua safari ni nzuri kama wewe sio mtu wa safari tuulize sisi ambayo tunasafiri kila wiki kwenda kuhubiri mahali kuna wakati zinaboa zinachosha you wish like you could home lakini the woman was here yuko kenya yuko ethiopia yuko india yuko ulaya yuko wapi Bize representing the president nao mwenye akili yyote alitakiwa ajue unaenda kumwakilisha nani unaongea kwa niaba ya nani kwa hiyo ye ni nani right akarudi wakati wa kampeni za mwaka elfu mbili na kumi na tano kuingia kumi na sita kama mnakumbuka vizuri wale wafuatiliaji wa mama rais magufuli alipiga kampeni upande wa kaskazini tu lakini kipande cha kutokea kaskazini kuja mpaka huku mwisho alifanya nani alipiga kampeni robo tatu ya nchi kana kwamba yeye ndo alikuwa rahisilfua kui a sit <laughs> choza narudia tena iko neema ya mungu inayowanyanyua watu lakini inyanyue wajinga genkambia iko neema ya mungu, mungu. inayonyanyua watu skiz skiliza nikwambie ao kuna mtu anasaidika mjioni j- hii o kijan yusufu kutoka gerezani mpaka kwenye ikulu ya farao ni mkono wa mungu sawa yes. ila kutafsiri ndoto na kuelezea namna ya kutunza chakula <laughs> ni shughuli ya yusufu kujizuia asilale na mke wa potifa ni shughuli ya nani kwa sababu ulitakiwa usilale na mke wa potifa ili ukutane na mtu atekee kutaja ikulu ukutanie naye wapi haya umemalizana na mke wa potifa umelala mke wa potifa kakutunza mjini unaishi maisha utakuwa waziri mkuu wewe taishia tu kutunzwa na shuga mami kuna choices mbili na njia zote za mungu za kumpeleka mtu kwenye ukuu siyo njia rasmi na ndio maana siyo nyepesi ni njia za misituni nisikilize kuna lami inayoelekea dar es slam na kuna poripori pori la kisaki na yenyewe linaelekea inaelekea dareslam natokea kisarawe huku lakini ya huku ni fupi na ni veri rafu ila lami masaa manne jamu askari kibao t za kutosha huku hamna t huku injini yako tu na hp zako tu iiya huku zako tu una mashine inayoeleweka mpaka unatokea iya uku masaa manne iya huku mawili ila barabara yake msikilize yesu akiwa anaongea anasema hivi ukiwekwa mahali pa kuchagua njia ya mafanikio ichagueni njia iliyo nyembamba ambayo mlango wake ni mwembamba na hiyo njia imefanya nini imesongwa sana hiyo njia inaelekea wapi we tunaamua hatima kwa aina ya njia tuliyochagua sema hayo maneno tunaamua, hatma. tunaamua hatma. kwa aina ya njia tuliyochaguak njia, njia ya kupepetwa pepetwa namna hii softi softi namna hii mungu namhi smtk njia ile ambayo ina ngumi ndani ina mateke ina kusogezwa pembeni ina miba muana unajua yesu angeweza kushuka msalabani alhosuma mbayo ka kubwa sandogo u alafu, um, tu. alafu tutaakikisha kabisa kinachotakiwa si dam dndo natakiwa kichokua kinatakiwa sio damu peke yake Biyo nasema kwa kupigwa kwake kwaiyo mapigo yalikuwa na kazi yake pia pmbsala la damu yayesu sishetu dam ya yesu usafi usafisha bisa e mmetumia prodakti moja tu ya msalaba msalaba damu msalaba una nyingine mapigo mapigo yanatengeneza uponyaji hatuponi kwa damu ya yesu tunaponya kwa mapigo ya yesu damu ya yesu ni ya ukombozi kutokomboa kutoka kwenye dhambi ila kipigo chake ni kwa ajili wanadamu o tunaposema kwa mamlaka ya jina la yesu pokee uponyaji inatolewa uponyaji unatolewa kwenye akaunti ya kipigo uponyaji hautolee kwenye akaunti ya damu Kuyo, every process of jesus meant something hakuna kiumbe kwenye bibilia ambacho kimekuwa na ukuu na heshima kwa mapito mepesi hakuna wote walipotamkiwa maneno na mungu hawakukaa chini they moved they moved when things are easy and when things are tough they moved they moved they moved because they had and tuste the od had walimsikia mungu akamwamini mungu aliyemsikia wakatoka abraham wanaambiwa toka wee uende mpaka nchi nitakayokwambia leo hii mnamona rani tajiri sajamaa ameukata ajaukata alitoka wakati ambao hawajui anaenda wapi Bibi nasema alitoka aende asikokujua atuamesikia sautiya alipoambiwa nataka uwatairi watoto wako akasema mungu sijai naanza na mi mwenyewe wakati mungu anakusemesha vitu anakuongelesha vitu angalia mdo unaotumia kujijadilisha angalia mdo unaotumia kujijadilisha utafikii utaligeuza kulia utalipeleka kushoto utasema anyway mungu mwenyewe anajua alafu anategemea utakuwa na manguvu kama kina hizo kwenye jarida na makala ya dhuhuri na jambo tanzania when you hear a message when you read a word and you get a revelation what comes in you kinachokuja ndani yako ni kitu gani uangalie kutenda uangalie kufanya mambo yote yote yote yote yaliyoandikwa humo hiyo ni kumbukumbu la tarati ishii na nane moja mbili anasema uangalie kutendaesgo okay, to naambia mamlaka zote nazo, mungu. zote nazo mungu nakataa kuwa mnyonge nakataa kuwa mnyonge, mnyonge. mnyonge. silogeki mimi, Siloge mimi. uchao uliokuwa uniloge, Ucha ulio uniloge yesu aliuchukua anao, anao. kitabu cha chayosu kitabu kitabu hiki cha torati mm-hmm. mwako aaamaeno mm-hmm. yake mchnauate mm-hmm. kuimba. Kuimba, eh? yesu alisema ya kwamba tutoweza ajema tuimbe du. Du. Tu. Tu. hatufanyi kwa sababu tumevumbua kichwani tunafanya kwa sababu tumeona na tumemsikia oh, yes. tumemsikia kile ulichosikia mungu amesema what what do do you you about it thats what will bring you difference kuna mtu ameelewa ameelewanilichokisema leo kwa mfano unaposikia jambo kwa mfano li, neno kwamfano hivi mamlaka zote mbinguni na duniani nimepewa chochote mbinguniimepwghochote n tena, yes. tena, yani tena. ulichosema ndicho kilivyo nimemaliza leo hii tunakaa maporini kwenye vichaka kwenye hicho kichaka wewe bundi unaelia hapo nje ya nyumba yangu ninaamuru kwa jina yesu nafunga nguvu zako yesu, nasema, ipi? mamlaka zote unajua maana ya mamlaka zote hadi za bundi <laughs> nyumbani kwangu mtana naokaa una mabundi wengi usiku basi minikitokaga nayapipich sasayakwaga yaoni ya wao hivi unajua saudi arabia ukienda kule kwenye falme za kiarabu mabundi ni, ma- ni ndege wa mapambo ila kwetu huku <laughs> ukiliona fire! Fire! mungu anauliza kue igamani kuna nini huko chini malaika baba uko chinimalaik naamba babafii au extinguisher na hizi hizifhmu naangalia naosema f unaachilia nini au fire yenyewe fafa shetani kule kuzima anaangalia sema hiyo faya yenyewe i ajia kama faya ipo, ipo tu na kama haipo yaani ikiwepo hitaji kuisema umeme ulipo katika umu ndani ulikuwa na giza hatukuitaji kufanya vi tusimame kanisa orabababashikaumeme oh, oh, umeme umeme uliporudi Uri uliwaka mwanga meonekano geokie jiraambia unapotaja faya lazima ujiulize ni ipi niipi ua ua kwa miguu yako ukiwa umesimama nenda kitabu cha, ma- cha waefeso chapter ch waefesomzidi yes. na kuwa, kuwa nini hodari. Be finally my brethren, brethren. amesema singers no. yeah? no. kinereza strong. strong acha kuyaendea maisha kinyonge kinyongewatu watakukanyaga kichwani Watu usile chakula ambacho unajua kabisa hiki sijatafuta mungu kukipata iefaita yesu anasema tafuteni nanyi mtafanya nini bisheli nanyi mtafanya nini Ombe, ni nini? Manake, there is no if you're not involved. hakuna matokeo kama hautajihusisha sema hayo maneno hakuna matokeo kama autajihusisha ili upate lazima ufanye nini uombe ili ufunguliwe mlango laia ufae ini ili uone lazima ufanye nini tafute, tafute. bwana yesu asifiwe bwana yesu asifiwe mnaelewa kitu nachosema watu wa mungu lewa kitu aoma naelewa kitu nachosema waefeso sura ya sita mstari wa kumi unasemaje hatimaye mzidi kuwa hodari katika bwana katika nani buana. na katika nini wa nguvu zake kwahiyo bwana ana nguvu na bwana ana anauweza lakini ili tuone matokeo lazima sisi tujifunze kuwa nini odari. mtu aliye odari hasubiri mtu aliye hodari anaingia mapambanoni yes. watu wa mungu ile kazi ulionayo biashara ulionayo hiyo idia ulionayo mtu wa mungu usizeeke kabla hijatokea nasema ssie kabla Amen. sema kwa jina la yesu kwa jina la na kataa kuchelewesha maono yangu mwenyewe kuchelewesha maono yangu mwenyewe kwa jina la yesubwana kwa neno lako imekusika nakataa kuwa mnyonge Nakata vaeni sila Hila zote za, za mungu mpate kuweza kufanya nini kwa hiyo shetani hana nguvu shetani ana nini Hila. shetani hana nguvushetni ana nini Hila. nguvu zote anazo nani yes. yes. mnaekumbuka sala ya baba yetuiejumapilipitwde yes. babayetu liye mbinguni ja. ufalme uh-huh. wako uje uh-huh. Uh-huh kama mahuko mbinguni utupeleo rziki zetu utusamee makosa yetu kama nasi tunavyowasamee waliotukosea usitutie majaribuni lakini utuokoe na yule mwovu kwao tunapokuja kwenye kipengele cha kuokolewa na yule mwovu tunaokolewa kutoka kwenye nini hila utuokoe na yule mwovuiinini kwa hakuna chifu mwenye uchifu wowote wa unaoweza kunisumbua mima oh yes. kwa kuwa ufalme ni, wanani? ni wa wanani sio amalki elizabeti wala prince charles ufalme ni, ni wa nani wa mungu kwa kuwa ufalme ni wako na nini nininguvu ngap kwa kuwa ufalme ni wako na nguvu na utukufu sasa na hata minele. anamiliki nani yes, anamiliki nani yes, watu wa mungu huanamaliza ibada saa nane kamili muda umeenda lakini sitawaacha bila kuwapa maombi haya jioni hii Amen. ninatamani katika jina la yesu Amen. kabisa mbele za mungu yes. watu mundani leo mtoke mkiwa mmejaa nguvu mkiwa mmejaa nguvu saa zingine mzee watu hawafanye mambo sio kwa sababu mungu ana nguvu hatimaye mzidi kuwa katika bwana na katika uweza wa nini w nguvu za kwahiyo swala la kwamba mungu ana nguvu au wa ana nguvu sioes tena nguvu ipo swali ni hili je sisi ni hodari kiasi gani kwenye kufanya maamuzi walijua kina daniel mungu wao yuko Kwa Achana, na ana nguvu ilipofika saa ya kutumbukizwa jana nilikuwa namsikia mpunguze yaani mkifika hapa imbeni punguzeni kwaoipofika saayakutumbukwpunuzfabpuznub daudi aituliwa kwenye tundu la simba daudi yaani nilikuwa naangalia live nasema mungu wangu daudi kwenye tundu laimba Hey. daudi na tundu la simba someni maandiko hiyo ndio matatizo ya kusomewa maandiko na napastatoni someni kakazana mwenyewe daudi leo ibada hii ni ya yamaic daudi ametolewa kwenye tundu la simba mnachapia meitwa kuimba imba punguzeni shughuli nyingi daudi na tundo la simba wea tuwea lipi sijasoma mimi kwenye au bibiliaau nyewmkusikia mmbia <laughs> <laughs> mama ambssa so, so, so. niko ndo naelekea ibadani naangalia bada lai mungu wangu daudi na tundo la simba hey. na ujuaapo alikuwa yuko yukoo kadvia hiyo daudi natundula simbavu kapiga sharabasa kata nikasema jehova jehovashetai ah, anajua kuatkatakuwa yani asema mungu wangu yaani udogo ajua tanachokiongea daudi na... ndo yale kipindi kile hata danieli alitapikwa na samaki danieli na samaki mapepokuzianasema nyamazanangaliaumaayoishirininasemausimguse masii wangu <laughs> e Hey, hey, hey, hey, wait, wait. <laughs> kile kean ki ki nowako assume... ah! mwana linasema usimguse masihi wangu kutoka matays Hey. read the word for yourself hatusomi haya maneno kwa kageresha hatujifunzi haya maneno kwa geresha humu ndani mungu anatuonyesha watu aliojifunua kwao ili na sisi tuone tuokote ujasiri wetu sisi oh, yes. maneno haya kazi yake ni kutupa sisi ujasiri ili kama hatuna tutafute kuomba watu wa mungu maombi sio stori maombi mungu anajibu kweli na akijibu anajibu kwa nguvu Amen. kipindi cha elia, alijibu kwa moto kipindi chetu anajibu kwa Amen. Anajibu kwa nguvu za Amen. yule yule ambaye ariam aliuliza litawezekanaje neno hili manake neno lolote lisilowezekana akamwambia nguvu za aliye juu zitakufunika kama wab kwa uwezo waro mtakatfmwanake jambo lolote ambalo ni swali kwako nguvul takatifu ikiwepo yes. ilo jambo je mbo aliniulizia yaani yani mwenyewe huyu Hui sio siku hizi ilikuwa zamani siku hizi hata mi mwenyewe sijuu anaondoka na wanaoingia kila siku ninaingizwa jipya na kila siku nnatolea jipya lilotoka kwa hiyo the only thing i ave with you muda pekee nilionao na wewe sio ofisini muda pekee nilionao na wewe ni hapa yes. ndio maana kwenye ibada pokea kila unachoweza njo kwenye ibada kama sponi linalokuja kunyonya maji ukipewa nafasi ya kuomba like crazy kwa sababu mungu huyu ni alisi yes. mstari wa kumi na saba mstari wa kumi na saba wa efeso sita yes. anasema hivi tena twende tena ipokeeni chepeo ya uokovu na upanga wa roho ambao ni neno la mungu kwa sala zote na maombi mkisali kila wakati katika roho tena mstari wa, 17. Ote, mstari wa 17. Tena ipoke... watu wa mungu angalia ya hii h kama biblia yako ni kama yangu na sio zile za kuchakachua utaona mbele kuna eh? yes. sio Yes. manake hiyo sentensi inaendelea yes. ko anaposema tena ipokeeni chepeo ya ukovu manake kutokea kule juu anazizungumzia hizi siraha mpaka alipofika apa anasema hivi ipokeeni chepeo ya okovu akaweka nokoma alafu anasema hivi kwa nini na ninia i koyo sehemu ya kutumia hizi silaha zote ni namna gani kwa sala zote na nini kila unapoomba usikose chepeo ya wokovu na upanga wa roho ko uwe na kavesi kako kakuingia nako kwenye uwepo wa mungu usiene tu baba mungu mimi matembele nimechoka mungu tazama yaani mii ni wakula matembele kila siku mungu zamani mimi nikolakula kuku ha! mungu atakwambia matembele kazi yake ni kuleta damu vumilia no keeni chepeo ya okovu alafu anasemaje na upanga wa roho ambao ni neno la mungu alafu mstari wa kumi nane tuende kwa sala zote na, na maombi mkisali kila wakati katika roho alafu mkifanyeje kikesha kwa jambo hilo mm-hmm. na kudumu katika kuwaombea watakatifu wote stariwa kumi na tisa na kwa ajili yangu mimi twende pia yeah. na kwa ajili yangu mimi ili nipewe usemi kwa, kwa kufungua kinywa ili ni ubiri kwa, ujasiri. kwa ujasiri ile siri nao nao jamaa alikuwa anaomba vitu viwili usemi na ujasiri hii injiri ndio ilikuwa jambo lake la maisha wewe jambo lako la maisha ni biashara ya ic oh, yes. unachoomba leo hii usemi na ujasiri Amen. ukiingia sokoni mungu akupe usemi Yes, ukiingia sokoni mungu akupe nini ninin yako ambayo ukiongea wewe Amen. Yes. Amen. Mesikia, yes. unaomba nini na kwenye watu wanaulizwa wanazungumza nini kauli zao ndo zinaangaliwa ukimaliza ukimalizanakuja kwa hiyo kwenye maisha ya watu wanakula kwa sababu ya nini usemi, usemi. ko jamaa anaomba apewe nini usemi na nini na ujas U- usemi na nini na ujasir biblia inasema hivi mitume mitumenyshkiiumeshikua okay. hiyo yes. andika hapo andika mungu anipe usemi na ujasiri sokoni kuna watu amjui wa kuongea na wateja hamjui lugha ya kusema mungu akupe usemi na ujasiri ambao kila ukiongea watu wanakuelewa okay. unakumbuka yesu kristo aliwaombea wanafunzi wake kuna mahali alafu akasema hivi ninawapa nyinyi kinywa na hekima ambayo hakuna mpinzani atakee washinda kauli kauli kaulikauli kauli. kauli anapata ya ya maisha hapa ntaajiua maishahpa nimewaambia hapa leo kwenye ibada hii nawafundisha mtoke na nini vitendo na sio nini maneno, maneno. unapiga usemi ambao ukiongea ukiongealimeingia negotiation power ni uchawi peke yake uwezo wa kug mpaka hela ionekane mnunuaji anakwambia mimi na elfu tano wee unajua kitu changu kinauzwa elfu kumi asiondoke akuachie hela unaendana naye mpaka wapi useme useme sema kwa jina, yesu. kwa jina la yesu gusa kinywa changu changua moyo, moyo wangu nipe ujasiri na, nipe, ujasiri na nipe kufanya maamuzi ya, ya kijasiri kuna watu wengine mna maaidia lakini mnaogopa kufanya mnawaza wazee wa mipango mnapanga yaani kuna watu mnapiga hesabu mna pg Ta, ta, wiki ya kwanza hey, unaulizwa vipilawazwakuna hey, kuna hey, vi. vi. vi. vi. hey, hey. angalia ania angalialka daudi anaingia kwenye you uwanja wa vita ambao for the first time unamtangaza yeye kuwa the king of the country unamtangaza yeye unampa maisha ana fursa ya kujitambulisha kwa mara ya kwanza kwenye maisha yake the guy anaingia kwenye uwanja wa vita anamsikia goliati anatukana na jeshi zima la israel limejificha wameogopa walipoogopa daudi akauliza atapewa nini yeye ambaye ataiondolea israeli aibu hii usemi usem usemi, usemi. usemi. kambiwa atapewa vya kupewa katajua pale baadaye anatakiwa kwenda kupigana bibi anasema hivi mfalme akamzuia akambia mfalme subiri nikwambia usemi uwezo wa kuongea mpaka watu wakupe nafasi oh, yes. daudi aongeza kusema mmekatani no no no wanamzuia kept on pressing Amen. lakini wewe mwenzangu na mimi chakususa chakununa n nah, wamenikatalia mi siwezi mitege ile mi siwezi bwana mi watu na wabembeleza awataki. you are killing your own ilte daudi wamemkatalia yake anamwambia wewe ni mtu wa vita nakujua ni mtu mtumoowao mejaa na nawewe mimi leo sijaja apakulumbana na wewebi huyu i mtu wa vita anaambia mfalme mimi nimeua simba nadubh asiri yes, anaingia kwenye vita jamaa anakuja na panga na fumo jamaa anapokea usemi unanijia mimi unajua kuna zile hali zinakukuta katikati ya majanga alafu saa hivi saa hizi kitu kimetokea nyumbani Bum! kwa jina la yesu kristo kristninakumuru usemi wak w ieksht wanaonyeshwa ya ya moto moto kina iko mbele yao yao tanuruyaoto aag nyaotooblyaowanaonesala boldness ya kumtunishia misuli mfalme na moto nauona that was not human pride. that was boldness that was boldness watu wa mungu ili tutoboe kwenye uso wa nchi kuna uchawi wa kila aina watu wanaloga kila kona kama tutatoboa we must learn to have divine boldness Amen. jasiri wa kiungwa ambao wanzako na ndugu zako wakikuangalia umepitapitaje you know? ni jambo moja mungu kugawanya bahari ya shamu na ni jambo la pili kupita kwenye bahari iliyogawanywa kwa sababu najiuliza maji akirudi uwezo boldness. Boldness. Boldness. wa kumkimbiza simba na kumpata na kumnyanganya ndama aliyemchukua kwenye mdomo kwa hiyo kuna mambo kwenye maisha yako hujafanyia maamuzi mpaka leo kwa sababu bado unaviogauoga vya kipumbavu huku kwenye moyo unaogopaogopa yaani unajichelewesha mwenyewe you you need something you need something unahitaji sindano chana huwa leo inayoitwa ujasiri wa kiungu Amen. mungu divine akue upige hatua ambazo mama yako mzazi mwenyewe ashtuke aseme siku za kitu kama hiki dada zako akikuangalia wa wasemaeis hey, yes. jasiri kama simba anasema wenye haki ni majasiri kama simba simba ni mnyama aishie porini biblia anasema yeye ageuzi kisogo kwa yoyote ni anasema simba ni mnyama kama wanyama wengine lakini akimbii mnyama mwingine yoyote boldness, boldness boldness na wafundisha somo nasema siyo maneno bali ni vitendo maisha siyo maneno bali ni vitendo biashara siyo maneno bali ni vitendo kazi siyo maneno bali ni vitendo maisha siyo maneno bali ni vitendo boldness, boldness moyo wako ugeuz mchan hulmoyo wako mgeuzwe mchana huwa leo Amen. sema ee bwana yesu mimi ni mmoja wa hao walio wenye haki kwa jina la yesu napokea Na ujasiri kama simba, kwa simba. kwanzia leo hii sitaogopa kupiga hatua kuna watu mko humu ndani mungu aliwahi kuonyesha ndoto mtakuwa viongozi wengine mtakuwa wabunge akili zenu zilivyo ndogo mnawaza tu hey, wea, siasa ina uchawi sana mchawi ni nani mchawi ni nani bibia nasema mamlaka zote mbinguni na duniani nimepewa yesu anasema nimepewa mimi kwa sababu hiyo enendeni enendeni mkawe wanasiasa enendeni mkawe wafanya biashara wakubwa enendeni mahali pote mkawafanya wanafunzi mataifa ma- ma- ma- kuwa wanafunzi wangu mkiwabatiza kwa jina la baba na mwana roho mkiwafundisha na kuamuru yote niliyowashika ile kauli wengi wanaisoma vibaya wanajua ile neno yesu aliposema aliwatoa wale wjamaa wakawe wahubiri sikilizaay maneno mbinguni na duniani nimepewa mimi kwa sababu hiyo nendeni eh? yes. ulimwenguni pote eh? yes. mkayafanye nini kwwa nini wanafunzi, wangu. wanafunzi wa yesu yes. mkiwabatiza kwa jina la baba. na la mwanaalafu na, na kuwafanya nini niniwafundisha okay kwani kufundisha lazima uwe muubiri yeah. e nafanya, nafanya mtu anayetaka kufanya biashara ya kukopesha unaweza ukmfundfundhfneza ukamfundisha we kwa sehemu umefanikiwa sindio kwao unaweza ukamwelekeza mwingine yes kuna msaada wa mungu ulitumika kwenye kufanikisha biashara yako yakoi kwahiyo anapokuja mtu mwingine anaetaka kufanya biashara ya kukopesha atamwambia tunakopesha hivi tunafanya hivi tunafanya hivi lakini mimi naomba pia kuna uwezo wa mungu pia umewafanya mataifa kuwa wanafunzi wa wez uaafanyaafuawanfunzi waez well, uhitaji uwe mchungaji yes kwa anaposema mamlaka zote nimepewa mimi mwanaake mjini hapa kama kuna mtu t amafanya biashara ya kukopesha hatakiwi kuwa na faida kabla ya gresi kwanii kwasababu grace ana mamlaka ya yesu kristo ktkumongkwanzia leo hii kwa jia la yesu napokea ujasiri wa kutenda katika jina la yesunapokea usemi wa kusema kwa jina la yesunapokea usemi kwa jina la yesu napokea like na usemi, na usemi, na usemi. Na usemi. nitajua cha kusema neno lako yesu linasema tutakapoletwa kwenye mabaraza tusijiulizeulize namna tutakavyojibu bwana saa ileile Sa Sa tatuambia ile. Sa ile ile. Sa ile ile. cha kusema kwa jina, jina, jina la yesu kristo kwa romba kativu ndani napokea usemi utakaowavuta wateja utakawavuta vitu kwenye maisha yangu utakawavuta fursa kwenye maisha yangu usemi wenye tija semi wenye faida kwa jina la yesu naiktaasa na ikataasara kwa jina la yesu sitaingia sokoni na hasara. kutoka na asara cheti changu siv yangu haitaingia mahali, Haita mahali. na kutoka kwa asara kwa jina la yesu, yesu. yesu. mahali popote, popote. popote. nitakapotajwa na na natoka na matokeo natoka na, na faida natoka na, na, na faida kwajin la yes kwa jina la yesu leo hii napokea ujasiri napokea ujasiri na kataa uoga na kataa hofu kwa jina la yesu la neno lako linasema haukutupa na sisi si. roho ya woga roho ya woga, woga. haitokani na wewe na e bwana e ndani e. yangu hakuna roho ya woga nakataa na hofu na na kwa jina la yesu naikataa na na hofu na na kwa jina la yesu napokea na ujasiri kama simba asiyekimbia chochote asiyekimbia lolote kwa jina la yesu leo hii napokea ujasirinapokea ujasiri wa kiungu na uwekwe ndani yangu ee bwana na niwe jasiri kama malaika na niwe jasiri kwa jina la yesu kama simba kama simba kwa jina la yesu kwa jina la yesu na kataaoga kwa jina la yesu nakataaoga kwa jina la yesu weka ujasiri ndani yangu weka ujasiri ndani yangu roho yako ya ujasiri naikae ndani kwa jina la yesu roho ya ujasiri takayonisukuma kufanya maamuzi taayonisukuma kupiga hatua takayonisukuma kuamua cha kufanya kwa jina la yesu na ikataa hofu kwa jina la yesu katikati ya soko soko la watu wenye nguvu kwa jina la yesu ingia katikati yao katika kwa jina la bwana kwa jina la bwana neno lako linasema goliati alipigana vita alipigana alipigana tangu utoto wake. wake lakini, lakini daudi aliye kijana mdogo alibeba ujasiri, ujasiri. akaingia kwenye mapambano, Aka kwenye mapambano. pamoja nay bwana wako watu wanajua kuliko mimi wana watu kuliko mimi wana nguvu kuliko mimi wana akili kuliko mimi lakini neno lako linasema mlaka, zoto. mlaka, zoto. mlaka zoto. Mluku zote nguvu zote Zina wewe bwana kwa uwezo huo ninakwenda kwa uwezo huo nafanya biashara zangu kwa uwezo huo naingia Na kazini kwa uwezo huo napata matokeo kwa uwezo huo kwa jina la yesu napokea uwezo uwezo kutoka juu uwezo kutoka juu kwa jina la yesu uwezo kutoka juu kono wa bwana wenye nguvu uko pamoja pa pa nami kono abona wonye nguvu uko pamoja nami na nakatak nakataa kuogopa nakataa kurudi nyuma kwa jina la yesu kristo kwa jina la yesu kristu kuanzia leo, leo, leo, leo hii na roho ya ujasiri na beba roho ya ujasiri nitaingia viwanja ambavyo wazee wangu hawakuingia nitavuna mavuno ambayo ndugu zangu awkwai kuvuna ambayo historia aawai kuandika tafanya matokeo ambayo watu hawajawahi kuona kwa jina la yesu nitafanya maajabu nitafanya maajabu nitafanya maajabu yaliyowashinda wao wow. wa hayatanishinda mimi kwa jina la yesu kristo kwa jina la yesu kristo kwa jina la yesu kwa jina la yesu, jina la yesu. napokea ujasiri napokea ujasiri nguvu ya ronda natifu iliyoko ndani yangu inaniwezesha inaniwezesha Inani kwa hiyo ninaenda kwa hiyo nafanikiwa kwa hiyo nguvunafanikiwaa hiyo nguvu neno lako linasema e bwana neno lako nasema ee, neno ee, lako linasema wewe ni mungu utupae nguvu za kupata utajiri kwa jina la yesu kwa nguvu zako taingiza mikono yangu kazini tapata matokeo kwa nguvu zako tapokea utajiri kwa nguvu zako taingiza mikono, Ta mikono yangu kazini na kupata matokeo na kuiona faida wewe ni mungu wafundishae watu ili kupata faida nakatar na kataa sara kwenye kazi zangu kwa jina ya yesu, yesu. nipe akili akilie bwana akili ya faida akili ya kuona njia zako akili ya kuona mifumo yako. mifumo yako akili ya kuona namna yako ya kutenda kwa jina ya yesu nimsikie Mi mkristo akiomba ni mwana wa mungu akiomba serea paozozo Rote tala tepati, tori na yata kotor, neta kaparidia, chondela mayandia, tara tapaya. cinayesu kristo anaokwa chinayesuacinafunatuachiofu natuachioawa uoga wa hiraya, maisha unaniachia uoga wa kujaribu unaniachia seoshakbyalbaya o bay sbayakaoshofu ya maisha hofu ya kesho hofu ya kuogopa kesho hofu ya kuogopa kuwekeza ninaikataa sitaona saranakataa uoga rekek ya pay soto liproto sa na payekek seto Boyo yokoto mazoto rekek shagana pay soto za lipo po soto taridi tori da payekata ya tata edia selena mata edia eto tabare ne gida ba yesi dire ne masidi Sandy, a ballet, a city, a hofu yeah. no ya maisha kena... inaniacia kua cina la yesu woga wa maisha unondokandaniangu kua cina la yesu pretela bayaziza etolatel setenetondolia banisa elepededoa liprotoko proondorindaredogozid Duga, dazo, ti Shara, e, bwana weka ujasiri ndani yangu roho wako mwenye nguvu roho wako a nguvu afanye kazi ndani yangu kuanzia sasa nakataa wasiwasi nakataa hofu inakuombea kuanzia sahii katika jina la yesu pokea roho ya ujasiripokea ujasiri kuanzia leo ule uoga uliokuwa unakusumbua na utoweke ndani yako piga hatua za maisha hatua za ujasiri kuanzia sasa maamuzi ya kijasiri kuanzia sasa katika jina la yesu takuwa ni mwenye kutenda yes na sio mwenye kuongea peke yake bali mwenye kutenda Amen. katika jina la yesu Amen. bwana aitie nguvu mikono yako aitie nguvu mikono yako aitie nguvu miguu yako atie nguvu nguvu zako katika jina la yesu autie nguvu moyo wako hofu iondoke nani yako kiza la hofu litoweke kwa jina la yesu pokea ujasiri pokea ujasiri ujasiri ujasiri pokea pokea pokea ujasiri pokea ujasiri pokea, pokea ujasiri pepo la hofu yes. toka yako tok ndani yako litoke ndani yako kwa cina yesutk kwaiyesu yesu hou la hofu toka kwa i yesu epolkattamaa tokwa i su epolaukataa tok kwaiyesu kwaciayesu oka ujsi okaujsiokuonuv pokea nguvu mpya pokea uwezo kutoka juu uwezo kutoka juu utakaokuwezesha kufanya mambo makubwa kwa jina ya yesu shangie bwana kwa makofi yako Hallelujah. usiache kufuatilia masomo yetu mengine kupitia mitandao yetu mbalimbali mbali ya kijamii ambayo yote yinatumia jina la pasta tony kapola youtube facebook pamoja na instagram namba ni 762153539 barikiwe