Kama mtu atakuwa na siku bora analoneno alilolisikia kama mtu atakuwa na maisha bora anayo maneno aliyoyasikia na maneno hayo siyo ya mtu sio ya baba sio ya mama siyo ya rafiki bali ni maneno yatokayo kwa mungu mwenyewe ambaye akisema kila lichokisema ana uwezo wa kutimizayn yani ni k reasonable reasonable doubt reasonable doubt no, wanaposema hivi beyond reasonable doubt. Manake, the doubt might be reasonable kuna sometime uko kwenye mazingira ambayo dout wee kudout you have right haverightyou haveoabe wa to doubt lakini katika hiyo reasonable reason ya hiyooyawewe kudout sema imani ni kuwa na hakika imani nikuwa na, ni na, ni na hakika ya mambo ya, mambo. ya tarajiwayo, ya tarajiwayo. <laughs> ni bayana ni ya no yani, ni nini kwa hiyo imani isiyo kwa ajili ya mungu imani ni kwa ajili ya mambo sema mambo ah. ya mambo mambo ni ya kawaida mambo mishemishe mambo, mishe zako za kila siku mambo ndoa biashara kazi mambo si sindo mambo yenyewe ayo hiyo ondoa neno mambo weka kazi ondoa neno mambo weka biashara ondoa neno mambo weka wateja ondoa neno mambo weka watoto ondoa neno mambo weka ndoa ondoneno ambo eka ndoand ni kuwa na hakika ya nini nininoa ya, mambo yaani weka jambo lako sasa weka mambo yako sasa twende imani ni nini ni kuwa na hakika ya nini ya biashara ninayofanya nini ya wateja ninaafanya nini ya ndoa ninayofanya nini ya amani ninayofanya nini ya afya ninayofanya nini So, I may not have it now. na naweza nisiwe nayo sasa lakini a sign kwamba ninayo imani ninauhakika kwamba sitafia hapa ninauhakika kwamba hili duka lifungwi kwa nini ninaowateja ninaowatarajia yes. ninao wateja ninao watarajia alafu ni bayana yani kwa uwazi kabisa kliali ya wateja ninaowatarajia ni bayana ya wateja wasioonekana ah. Hello. Amen. Do you get what I'm imani ni nini ni kuwa kila mtu na jambo lakkila mt na jambo lake kila mtu na nini imani ni nini ya nini <laughs> mimi na kesi mahakamani ndio jambo langu sasa kwa hiyo imani ninini ni kuwa na hakika ya ushindi wa kesi nayoitarajia nikitembea mtaani ohuakiaingia weye umeona ule utulivu aliyokuwa nao william ruto wakati wa uchaguzi wakati kesi inaendelea mahakamani ndo maana ya imani imani ni kuwa na uhakika yes. kwamba uchaguzi huu nimeshinda hata wakl nimeshinda Oh my god namomba mungu na mimi siku moja watu wanitumie kama mfano kwa investment ya maombi nchi iliyoomba ya wapendwa walioombanajua wachawi washirikina waganga wa, wa, wa, wa mambo ya siasa imani yao ni kama siasamaniaoi kumbe yesu anawapaga watu na nchi pia kama yesu alimpa mchi yule jamaa wa kenya kule anaweza kunipa mimi arusha yote Amen nnachokisema hiyo yes. ni kwenye biashara wale wa siasa ni kwenye eneo lao la siasa wale wa mambo ya u, uh, ya biashara ni kwenye eneo lao ya biashara wale wa mambo ya kazi ni kwenye eneo lao la kazi imani ni kuwa na uhakika wa ushindi wa inayoenda kuifanya ni bayana ni bayana ni uwazi wa kazi kaziani hapo nishaiona ile kazi nishaiona jana wakati naongea na, na wamama nilisema imani sio ujasiri imani sio kujitutumua imani sio kujifanyisha bnasema imani chanzo chake nikusikiaukinisikiliza ukikaa usikae moja kwa moja wakati mwingine mi naubirieno ambalonaona bia i i la kwanguauamyako haleluya siku moja kwenye kambi la maombi dodoma la mwalimu wakasege nilikuwa nimeenda na mimi a hen nilivyofika pale <laughs> Ni, wakawa kwa, kwa kwa kwa heshima ambayo mungu amenipa wa wakaniweka nikae mbele upande wa maaskofu wazee wazee kwa hiyo katikati ya ile pande iliyokuwa nimekaa kijana nilikuwa mi peke yangu sasa mzee anaubiri pale mbele unaelewa bwana anahubiri nimekaa enabmeke nimejisahau knyuma una wazee anafanya nini najua maskofu wazee wa utaratibu wakanigongahapanuma ianka chini nikamgeukia nika mzee mmoja nikaambia mzee bada naendelea mzee umeshakua mzee mi ndo kwanza naanza maisha mi na chakwangu cha kupokea nikaendelea ah, napokea nikachukua sadaka yangu napeleka mbele unaona huyu jamaa na vurugu sikiliza ni zile za ibada tunavyotofautiana kwenye kupokea kwenye kusikiliza ndio gep tunalopeana kwenye maisha oh. sinione na vurugu kwenye kumpokea yesu na neno lake ni kwa sababu hiyo ndio itanitofautisha kitaa na washikaji zangu yaani lazima ifike tu mahali watu warikalako wakiwa wanafanana na wewe kila kitu unachemsha kwamba pamoja na kwamba tumezaliwa wote mwaka 197 wee tumezaliwa wote miaka hiyo tumesoma shule moja so na etu zinatokea kwenyenu okaa kwenye uwepowa mungu zile move, kila mtu anapotoka na kitu chakenaongealakini kila mmojawetunatwaondoke na mzigo wake pekeyakelaatujageua yes. siku katikatikalaijaingia sa mchanamuu ameshawn ni kuwa na hakika so nikasema imani sio kujitutumua imani sio ubabe imani sio kusema yy yeah, you know, uh-uh. imani ina prosija imani inatengenezwa imani inakuwa wa, imani omansiyoassmtion wakristo wengi wameingia kwenye fus o ait mi naitauoait wameingia kwenye fu ofait of wakisema tuliamini lakini mbona hatukuona no in theaeac imani inakutaka uone kabla ujapokeaotoavit befoeyeive it bwana asifiweaeluy wmbia mimi ninayo arusha, arusha. mkononi mwanguongea Mkono mwangu. baswaujasirihata kama una kibanda chochoteainayo arusha, arusha. mkononimwangu Mkono kwenye umjinikitaka kujenga ntajengatakununua umji nyumba mtwotenanunum mii hniy nyumb dagaokuwa nazo hp mjni sanaelewa mchungaji mtu wa mungu mi naelewa maisha na inaielewa na imani pia ninakutamkia kwa jina la yesu ukapokee sawasawa na ukubwa wa mdomo wakoaburs imesema hivo ni kuwa na hakika so melewa iumeelewa ile kuwa na hakika ka tafsiri ya imani usi ama nonaamini sasam sio mzuka mani sio nini wako watu mjini hawana awana ya aina yoyote ila wanamanibale nacho kisema ukini, na kumambia, imani sio mzuka e, sio mzuuesha ndio maana watu wengi wenye hiyo mizuka mizuka ya hey imani kiukweli hawana k wanaingia kwenye of faith, thinking they believed kufikiri kwamba waliamini kumbe umb hawa kumbe hawakuamini walikuwa na mzuka walikuwa na ubabe wa imani walikuwa na ujasiri walikuwa na tu so imani mtu anaijengaje biblia inasema imani chanzo chake chanzo chake kwenye warumi k pale anasema imani chanzo chake ni kusikia kiingereza hiyo inasema hivi faith comes. faith comes. So, faith so kusikiakiingerezaiyoinasema kumbe imani na kujaga kiswahili chanzo chake ni kusikia mzungu anasema imani huja huja huja faith comes by hearing so when you hear a message faith comes so kuna ujumbe au kuna maneno ambayo yakija maishani mwako yanakuja na imani ya kuaminia kitu kwa sababu kwa nini nazungumza imani kwa nini naisemea imani at least mwezi huu wote kabla yatujaonana novemba mambo ya kuitikia kwa sababu imani nasema aliye na imani kwake yeye yote yote yanawezekana maanake aliye na imani level from ana hamaevohumaniintodvinit aliye na imani anahamishwa kutoka kwenye kujaribu na kushindwa anaingizwa kwenye levo ambayo He can now do all things haleluya lolote naloonekana gumu mbele yako yeye aliye na imani Lilo gumu linarahisishwa kwake analiweza kana kwamba yeye ndo amelitengenezanasema wazi yote anawezekana kwake yeye aminie kwahio nikiona sijaweza jambohajasema yote anawezekana kwake yeye aliye na ela. no kuna wakati hela inakwama kuna wakati wakatiwatu anahel na wanapele matajiri wangapi amekata roho bana wanasanas ndio maana kwa watumishi wa mungu Motive ya sisi kuubiri kwa sababu nikimaliza kuubiri kitakacho nimefanya asinment yangu sawasawa sawa. nikiondoka hapa je wale watu niliyowahudumia wameondoka na imani au wameondoka na uchungu au wameondoka na hofu nimewaachia nini ukikaa kwa kwenye madhabau kwa akili ya kimashindano ya kwamba uh, you know, nasikia mtumishi fulani yuko mtaani kwa hiyo ngoja tutafute mbinu fulani ya kufanya watu wetu wasiende kule unaelewa swaga kama hizo hiyo we unaweza usijue mwanangu hiyo naitwac naijua sisi watumshi elewa eh? we mshirika huko auna shu auna hizo habaiunaenda kulingana na moyowako aawambatanatan moyo wako uko clean. ila shughuli huyu aliyetangaza tangazo lake moyo wake auna hila nilipomaliza kumsikiliza mtumishi gwangwando niliondoka na nini Did ya, was I? get out there, niliondoka na imani au niliondoka na uchungu niliondoka na imani au niliondoka na hofu niliondoka na imani na kuekea nini na kuachia nini So is a mahali pa watu wenye uchungu na kwenda kwenye kwenye msiba msiba hamna mahali kwenye msiba, hata kama umekuta watu wamenyamaza wanasikiliza mziki mzuri yule yulealiyefiwa ni tajiri na watu wanakula vibamando pale wanakula naula lana flani ambayo hata kama we marehemu mjui naujawai kumona n bwana yesu asifiwes bwana yesu asifiwe bwana yesu si Amen. is joy furaha pia inakuwa na nikwambie niseme hili mapema kabla sijaendelea sana faith endelea sana nyakati za furaha so avoid joyless kwa sababu imani inafanya kazi vizuri zaidi kwenye mazingira ya ndio maana frustrated people wanafeli maisha kwa nini kwa sababu they have no power to build their faith bibiia anasema hivi furaha ya bwana ndiyo nguvu yangu kwa hiyo hata kama yu are wek so much alafu kuna namna huwezi kuhata kunyanyuka the joy furaha na, naposema na pale furaha ya bwana hazungumzii furaha ya hela hazungumzii furaha ya mume hazungumzii furaha ya mke anazungumzia furaha ya bwana furaha ya bwana ina namna yake ie o the ha uget ro peop furaha ya bwana ina tumaini kwahiyo unayo furaha sio kwa sababu everything is isok okay. ila unayofuraha buse yasn o he of god uwepo wa mungu kwenye maisha yako nakupa furaha kwamba i will never be left alone in this yes im going through stuffs. yes things are not ok but there is a way i feel my heart that i will never be lef aoe sitazama kwenye hili sawa vitu haviko sawa vitu ni kama vimenuna lakini kuna namna furahi iko ndani yangu ambayo inanihakikishia kwamba sitaferi maisha Amen eusema kwa sauti yako yote siimishimshmwek ujasiridani yake sii maisha unajua maisha niuaa na kushukahivi keshona uhakia utakua na hiyo kazi wewe unauhakiaehutafanya biashara weeunauhakikawatejawatakuwepohaijalishi mazingira yakoje ni kweli hatuijui kesho ila tunamjua mwenye kesho yes oye haleluya haleluyahii ndo inaitwa imani kwa mungu wetu hatuijui kesho tunamjua mwenye kesho hatuijui kesho imekaaje na kwa mazingira yaliyopo inaonekana kabisa tunamjua mungu aijwae kesho Amen. na huyo ametupa ujasiri kwa yeye tunayo bd kwa yeye tunayo ujasiri ndani yake tunayo ujasiri na ndiyo maana maandiko yote ya agano jipya zile barua za mitume za mtume paulo na mitume wengine barua zile zote hazizungumzi na mtu ambaye yuko nje ya kristo ndio maana barua zote zile Zina zile nyaraka zote zinazungumza habari ya mtu aliye ndani ya kristo anasema mtu akiwa ndani ya kristo amekuwa kiumbe kipya ya kale kwake yamepita tazama tazama tazama tazamtazamatazama kwa hiyo kwa hali ya kawaida nilipokuwa nje ya kristo hiki na hiki na hiki vilitakiwa visiende sawasawa bnoo niko ndani ya kristo ya kale yamepita Trendy zangu za kale zimepita tendi ya biashara yangu ya kale imepita trendi ya maisha ya kale imepita tazama yamekuwa mapya yes. so niko ndani ya kristo sasa kuwepo kwangu ndani ya kristo kuna nitofautisha mimi wa sasa na wajana. Hello. Amen. Hello. Amen. Baba, ya kristo ni tofauti na baba aliye nje ya kristo watu wengine watakuwa wanasema wacha tupamban maisha maja maisha magumu sana wache tupambanie maisha lakini sisi tulio ndani ya kristo hatusubiri kesho hatuzijengi kesho za watoto wetu kwa esnt peke yake kwa sababu ni kitu nawajua watu mimi kwenye uso wa nchi nawajua watu ambao walijenga majengo ya kifahari ambao walifanya biashara kwa makini sana walifanya biashara sana nyakati zao za ujana mpaka wakazeeka wamejenga majengo ya kifahari wamejenga majumba ya kifahari They build million na baada ya kuzeeka wao mbele ya macho yao wanaona investments walizoziwekeza kwa ajili ya watoto wao wanaonalizoiweeawawatoto waowasaidieo zinawagawanya familia watu wanapigana mishale ndugu kwa ndugu wanalogana wanauana one another why investment ambayo baba halidhani itawajenga watoto wake ndio inawalu ndio inawabreak leo hii wameachiwa biashara na baba zao nao ndo zinawapeleka kwenye madawa ya kulevya kwa sababu zinaingiza hela na because they don't know how to work it tot he dono theomo the don'no how to, to, to, to, to money hawajui pa kuzipeleka sehemu za maana so what di they do wanafanya nini na zile fedha it into the spending they are losing thespendbiblia inasema hivi yamfaa nini mtu kuupata ulimwengu wote kuupata ulimwengu wote na kupata hasara ya nafsi yake kwao kitu cha kwanza ambacho ni eweeow usidanganywe kwamba et ukioa aifeb anayeoes dunia nzima yuko huyu alisema njoni kwangu mke wangu hajawahi kuniambia hiyo kauli mume wako hajawahi kukuambia hiyo kauli women they don't have that. they dont dont have have si that asiatshemig simtwishe mke wako mzimi najua nimerudi katiwa kazini najua nitapata pumziko haliko pumziko likogo kwa yesu useme hivi yani mimi kila siku naangaika naangaika mi lijua huyu mwanaume atanipa pumziko dada dada e, e, e. haliko wanaume hatuna si sio yesu only one man on na talk that akasema njoni kwangu njoni kwangu nyinyi nyote msumbukao na wenye kulemewa na mizigo ya ponografi na mizigo ya zinaa na mizigo ya ulevi usiseme hivi nataka nioe hii ni hache uzinzi brobrbbr ah, <laughs> bro. yes. uzinzi kwa mwanamke mmoja mwanangu nakwambia mimi niliowaikuzini miaka ya nyumaianekwamba t nikiingia kwa, kwa, ni kwa mwanamke nikioa ndio nitapata pumziko ntaacha zinaa <laughs> br aind hvo na kama uliingia kwenye ndoa kwa stailio umefri kaba jn talala na mke wako tazini na mke wako utakaa na mke wako After some time, kama kakachuja vile kwa sababu madhara ya kulala kila siku kufanya mapenzi kila siku mtoto. Mtoto, ya ya mwili mwili ufanpksatokea kuna kile kipindi cha miezi kazaa kil eh, ambacho anashughulika na mtoto sasa n no, akanyonyesha sasa ndo amenyonyesha ayaulioaga wewe ili usaidike uzinzi kile kipindi cha mnyonyesho kile bro uko wapi tueleze ukweli ulikuwa unafanya nini onogra zinarudi mapicha ya ngono yanarudi kujichua kunaingia hapo zinaingia hapo mbali na vile unavyoingia kwenye one addiction it cio itoto the oh hata siku addiction, addiction na addiction. only yaikat man ana uwezo wa kuitua mizigo ya zinaa kwa watu. So we don't go to Jesus. Kama wat no tegeshia. No, no. We go to him purposefully. Knowing Kwamba. Yesu. Ninamzigo wazina. Namzigo nina waponography. Namzigo wa wa wa wa wa watamaya feather. Namzigo wasira. I, I cannot handle it anymore. Go to him. go to him go to, him. Go to him with heeataushusha wakwako piaatauhusho anayehubiri hapa ana ushuhuda wa yesu alivyobadilisha maisha yake kama alibadilisha ya kwangu anaweza kubadilisha yakwako pia hatutui mizigo kwa wanadamu tunatoa mizigo kwake yesu peke yake dlichokuja nacho kukwambia arusha arusha yeye alisema njoni kwangu nyinyi nyote msumbukao na wenye kulemewa na mizigo nami na nitawapumzisha leo uko very na uyo mwanaume ukona huo mwanamke yeye atautua mizigo no iu kama alikwambia atatua mizigo yeye hoo ha hana uo uwezo kwanza ye mwenyee anayoya kwake ambayo awezi kuutua lakini yuko mmoja ambaye yes mizigo ya watu kwa sababu yeye hana mzigo wowote hana mzigo wwote na anasema mzigo wangu mimi ni mwepesi yes. na nira yangu mimi ni laini so hakuna mzigo wa mtu yoyote ambao nitashindwa kuubeba kwa sababu na mzigo mzito yes. mzigo wangu mimi ni mwepesi Amen. na nira yangu ni laini aeluya yesu yuko hapa kukutua mzigo piga kasema yesu yes. nimekuja na mzigo wangu nitue yes mzigo wako unauachia njiro leo nasema mzigo wako unauachia hapa leo nasema mzigo wako unauachia hapa nakutamkia kama mtumishi wa bwana nusu iliyobakia ya kumaliza mwaka huu miezi hi iliyobakia ya kumaliza mwaka huu katika jina la yesu kristo end unaomaliza mwaka huu kwa uhuru watu watakuwa wakikuuliza na kushangaa aise mume wako ni vurugu sana mke wako ni vurugu sana How do you unawambia ni nayo amani ipitayopita Oh, kuna kitu kristo alisema kwenye neno lake paulo anaandika nasema msijisumbue kwa neno sijisumbue kwa uyo mwanamke msijisumbue kwa uyo mwanaumehk msijisumbue, msijisumbue, msijisumbue, msijisumbue kwa neno kwa huyo mwanaume kwa huyo mwanamke kuhusu watoto kuhusu bosi ofisini kwa neno malewa maana ya neno lolote mwana yake lolote yani akikwambia lolote mwaana yake wakwe naye yupo e, sh, wifi shemeji wa chunya usiisumbue kwa nenou <laughs> <laughs> bali katika kila neno bali katika ishu ya mume bali katika ishu ya mke katika kila neno kwa kufanyaji kwa kusali na kuomba pamoja na kushukuru kushukuruiwai kuambia wanaume wa dar dares salam abraham alikuwa na makampuni mengi kuliko wewe hey, Yani ukiangalia net worth ya, ya unaingia to pray. Ayubu. Na na hata Don't be ukiangalianetworthyaaraham nayakwakounaingia elfu mbiiaan mwanamke kamaemalikani asathethe with a abus sheo <laughs> with assurance kwamba mfalme ananipenda and, and yet there was a day mlango ulifungwa kwa ajili yake dosit matter the position you are now haijalishi una fedha kiasi gani saa hizi unaitajiri gani kiasi gani saa hizi please have your own personal moment with god youoa hata kama hauwezi kwenda kanisani kila jumapili but jumaapili tenga kasiku kamoja kwa mwezi ambako nakutanaakua na, yes. na, na t ya mahusiano yako na unu ai kumi za mungu, mungu wayahudi walizopewa na mungu zile ndio siri ya kufaniwuau akasema kwenye zile 0 kwetu sisi siothi yn yani sisi amri kumi za mungu tunaona ni kitu cha kibibilia ni kitu cha kidini kwao ni0wkwao wao mungu anamwambiaje osjos catnu kitabu hiki cha kisiondoki Nywani mwako nwnimwako alafayanini ya tafakari maneno yake mchana na usiku ndivyo utakavyofanya njia yako kufanikiwa nawe na utastawi sana kwa hiyo kufanikiwa na kustawi sana kwenye biashara kitabu hiki cha torati kwa wasabbu alimwambia hivi ndivyo utakavyofanya njia yako njia yako njia yako inawezekana wee ni daktari ndo njia yako inawezekana e ni muuza maindi ndo njia yako inawezekana wee nimuuza mchele ndo njia yako inawezekana nimuuza urembo ndo njia yako njia yako na ifanyaje ifanikiwe bibia nasemaji kitabu hiki cha torati kisiondoke kamwekinwani mwako ya tafakari maneno yake mchanana usiku ndivyo utakavyofanya njia yakokufaikisha san nawe utastawi san ndani ya zile amri kmi za mungu kuna moja nasema hivi ikumbuke <laughs> anasemaje ikumbuke siku yani manake anajua unaeza ukawa ukobize una mambo mengiada i i you sure oaaa nsiku yangu ya kujitenga na mungu kama ndo hizo kila mwezi tunakutana hapa arusha fresh lakini like naitenga kabisa this hii ni siku yangu kwa bwana watoto wako wajue hilo them with witthuture usiwaachie watoto wako mali tu waachie watoto wako na mungu aliyekupa mali narudia tena usiwacie watoto wako nini mzee usihaso sana ukasahau mungu wok hard and wok really hard like i do butmake sure you haveament with god yes. mimi momenti yangu na mungu sio hapa hapa niko kazini but iave a day ave ia Me and God. Me and God. Alone. my spirit kwa sababu idia yote ya mwanadamu yanatoka kwenye nafsi yake na nafsi yako lazima iwe fresh enough kukimbizana na majira ya sasa utakuwa unaleta duniani mzigo ambao ni nakuja na idea ambazo ni hivi mtakuwa mnaelewa nacho kubirianpilew s ioambia hivo hivo ndo tunaelewaaeua ninyi pale mnanielewa pale kule mnaelewa mnaelewaaeluya mgonge jirani yako ya mwambie ndugu yangu kanuni za kufanikiwa ziko ndani ya neno la mungu si anza kulichukulia ili neno sio kama, sio kama kitabu cha kidinida yani, mm, kitabu takatifu mm, chukulia kama kanuni za mafanikio yakoiima ni kila nikiwa nasoma andiko naona maisha sababu mojawapo kwanii sihachani na mungu mungu anajua kulinda kuliko mwanadamu mungu alilinda mali ya ayubu shetani ndo leo yani aae ukaweka walinzi ukawatafuta gwadara ukawatafuta eh, wako umeweka aaa wana wanapat wameingia wamewacha walinzi nje unakumbuka kwenye biblia ambapo petro alikuwa amefungwa gerezani gerezanialikuwa eh? yes. amefungwa wapi gereza. wapiiko kenye kitabu cha matendo ametumesuraya kumi na mbili pale yeah. petro amefungwa gerezani na askari vikosi vinne vinne amefungwa kwenye gereza chumba cha nne chandani jamaa amefungwa na amefungwa na pingu banasema usiku wa manane malaika wa bwana <laughs> akaenda akamwamsha oya twenzetu malaika bibiaa inawaita ni roho watumikao nakueleza haya yote ili unapoingiza imani yako kwa mungu ujue mungu ana madudedude gani ya kukuokoa goki akambia mungu ana michongo mingi sana ya kututoa ni sisi tuna pres zetu mungu ana namna nyingi ana malaika zaidi ya elfu mara elfu mara elfu wako mbinguni ambao hao wanaitwa roho watumikao ni roho baba au ni roho sio watu roho maanayake nii hao wazuiliwi na ukuta yes. wana uwezo wa kuingia mtaa wowote wanaingia ngare ngarenaro pale wanaongea na watu wanaongea nao wanaongea nao unashangaa subuhi watu wamejaa kwenye duka sio kwa sababu umepeleka matangazo malaika Amen. sianzishe biashara mjini bila kumkonsulti mungu naposema kumkonsulti sio lazima huwe unasikia au kama watumishi amna unaweza ukaamua tu kusema jehova naanza naanza anza na mimi mungu anza na mimiungu nitakukumbuka mungu anachotaka ni kuona tu ana sehemu kwenye tunayoyafanya anataka kuona tun, ana sehemu kwenye tunayoyafanya na tu, atajuaje ana sehemu ni wakati tunapogawa profits tunapogawa faida zetu kwenye faida zako za biashara mungu anajiona ana sehemu jirani yako anasehemu geukia jiraniyakoambiawe taiowako muuni unampiga mungu panga alafu namtafuta siku ukiona na shida moja ya sababu alnaskilize Yes. moja ya sababu kwa nini nchi au wananchi wanalipa kodi kwa serikali yao ni kwa sababu watu wanalipa kodi kwa serikali yao kwa sababu ile fedha tunayolipa kodi ndio inayowawezesha askari wa nchi hii kufanya kazi ndio maana kuna watu wanaibiwa usiku kwenye maduka yao na askari polisi wako mtaani kulipa kodi ni kimungu kabisa ukitaka jeshi la ulinzi na usalama askari wa nchi wafanye kazi kwa biasness. ni pale ambapo utawaruhusu wahisani wengi kuwekeza kwenye vyombo vya ulinzi na usalama umewaua watu watakuwa issues ila kwa sababu tu ni wahisani wa vyombo vya ulinzi then hawa watu huwezi kuwakamata lakini ili haki itendeke wananchi walipe kodi kazi ya serikali sio kukuletea mtaji kazi ya serikali ni kukutengenezea mazingira rafiki ya kufanikisha miradi yako simpo serikali haina mtaji kwa ajili ya watu haina hata ingekuwa nayo kuna wajanja wangekula ndivyo ilivyo kimungu pia ili serikali ya mbinguni ihusike kulinda biashara yako kulinda miradi yako mungu lazima jione aya ngeoaambi na uuni wako wakumwibia mungu unatokea you know, unatokeaga kwenye mambo yako na mungu siku vitu vikibuma matu- It is in the bible kitabu cha ayubu shetani anasema mungu umembariki huyu jamaa mali yake umeiongeza unajua aliyekuwa anafanya accounting aliyekuwa ni shetani Devil was anafanyaaliyeuwa kwa jinsi nyinyi mnavyomjua shetani alivyowafanya yes. <laughs> wale waliowai kutendwa na shetani mnaelewa kwa jinsi mnavyojua shetani alivyo na uwezo wa kupukutisha mtu kila alicho nacho yani jamaa alikuwa ni tajiri pukutu, pukutu pukutu kila kitu chini shetani asivyo na upendo na mtu roho mbaya iliyomkamata hela angeiacha endelea kukuwa shetani analalamika na hivi huyu jamaa anabarikiwa amefanikiwa kwa sababu umemwekea wigo umemwekea wigo kwa hiyo kumbe mungu ana wigo anawawekeaga watoto wake imani ni nini ni kuwa na hakika ya wigo kwamba hapa nitalindwa ni bayana ya wigo usioonekana so i go and start this business igo protected well, yes. I'm nauhakika mungu yupo katikati kati yangu nimelindua. sema nimelindwama nimelindwahthatasha mkono kwenye uzao wangu shetani hata mkono kwenye eee, sema wanhono wenye zaonahyo ukimaliza kupambana kuwapambania watoto wako chakula kuwapambania watoto wako mali kuwapambania watoto wako maisha Please, ingiza at nyingine inaitwa god Factor. sema inaitwama kwa sauti yako yote sema tena kwa sauti yako yote god factor. god, factor. god factor ni kwa ajili yako ya sasa na ya baadaye god god even when you dont see god will baadayew youi ocil wakati ambapo watoto wako wako chuoni wako sekondari kila ubaya umetupwa kule wanasoma katikati ya jamii za watu ambao wamelelewa tofauti inawezekana wengine matusi kwao ni kitu cha kawaida inawezekana tabia za ovyo watoto wengine kwao ni kitu cha kawaida watoto wetu hatuwezi kuwaficha kila siku tunawaespos kwenye elimu za namna hiyo tunawapeleka kwenye vyuo vikuu ambavyo vinauovwa kila aina na nao mahali ambapo sisi hatuwezi kuona God kama ambavyo baba mtu mama mtu alivyo na strong faith in god ile imani inahaa inahama kwa imani yako watoto wako wanalindwa yes. kwa imani yako kazi zako zinalindwa kwa imani yako biashara yako zinalindwaelewa nachokisema yes. hakuna katikati ytatkeel wa sababu ya watoto wake aunaaminia sitalia kwa sababu ya watoto wangu wezekana wengine mkoapawake zenu wamewatia watoto wengie m zn wamewatia wame watoto alafu umekaa wa namnaamba a no nikuwa na uhakika yes. ya ulinzi wa watoto wakonasema kwa jina la yesu watoto wako wanalindwa wanalindwa sema nina imani kwa mungu, mungu. juu ya ulinzi wa watoto sauti ulinzi wa watoto wnu kwa wale wa wa mama waliokueaism it kmoj ilisema kitu kimoja anasema hivi kwa kuwa sisi nasi tunayo roho ile ile ya imani tunaamini kwa sababu hiyo tunafanya nini tuna kwahiyo unanena unachokiamini au nene unachokiona kuamini ni jambo moja t yes. kama unaamini mungu ana uwezo wa kulinda watoto wako hubakinalo moyoni bkwa moyo mtu uamini hata kupata haki kwahiyo ukiingiza imani moyoni unayo haki ya ulinzi lakini ile haki iwe manifested ile haki ili ionekane ile haki ili itokee ial nao bibia anasema kwa kinywa mtu anakiri kwa hiyo hatuishii kusema ah, mi namwamini mungu mwanamgari mi namwamini mungu ah, ah, ah, ah. ulichokiamini kiseme wangapi wanaamini mungu anaweza kufungua milango kwenye ya biashara kwao ukainalo moyoni Una ukishaliamini unasema ninaamini unaweza kunifungulia mlango wa biashara sema ninaamini nina unaweza kuwalinda watoto wangu unaweza unaweza kuwalinda kuwalinda watoto watoto wangu wewe sema sema ninaamini ninaamini wangu unaweza kuwalinda watoto wattonu imani sasa mtumshialisema ni chanzo chake ni nini wo kama unaamini umejuaje watoto wako watalindwa nimejua watoto wangu watalindwa kwa sababu nimesikia ulimlinda ayubu iinday yes. okay. angalia hii hina imani chanzo chake ni nini nikusikia so I heard ulimlinda ayubu na watoto wake na mali yake na kazi zake sindio yes. kwa sababu nimesikia sasa nimeamini ni wewe ulimlinda na kwa sababu hiyo na mimi naamini kwamba unaweza kulinda watoto wangu kwaiyo ukinisikia nasema hivi watoto wangu wanalindwa ukiniuliza umejuaje ninaamini imani chanzo chake ni kusikia umesikia nini nimesikia alilinda watoto wa waaibu yes. ninaamini mungu anaweza kuiongeza mali yangu Amen. unaamini ndiyo mm. imani chanzo chake ni kusikia ulisikia nini nilisikia kwamba mali ya ayubu mungu aliiongeza kwahiyo mungu ana uwezo wa kuongeza mali zetu yes. nikupe <laughs> Yes. mtakatifu yaani naubiri mpaka mwi mwenyewe nasikia au n yesu asifiwe asifiwen yesu apewe sifarit mefika ayubu pale yes. sura ya kwanza soma pale ambapo mungu anamuliza shetani Okay, anza mstari wa kwanza ayubu moja mstari wa kwanza kwanzapalikua kama wewe ni mwanaume mwangalia mwanaume mwenzio lafu mwambia hivi huyu ni mwanaume mwenzetu haya twende palikuwa na mtu katika nchi ya usi jina lake alikuwa akiitwa ayubu mm-hmm. mtu huyo alikuwa mkamilifu na mwelekevu ni mmoja aliyemcha mungu na kuepukana na uovu mm-hmm kisha walizaliwa kwake wana saba na binti watatu uh-huh. mali yake nayo yalikuwa ni kondoo elfu saba uh-huh. na ngamia elfu uh-huh. na jozi za ngombe mia tano uh-huh. na punda wake mia taunaosmyi biioni ya jeff bezos Now here, they are ni bilion kaaa nao he the areui theer of jo wanakuelezea mali yake ilikuwa ni kondoa ngapi lfu sab kondoo mmoja huku arusha nauzashigai hatuna mmasai yoyote huku ndani kondoo mmoja shigai laki mbili fanya alakimbili mara piga ile kasumba ukiuangalia ulokole mu aa m ukuangalia uuknauas kma ma fa amcu aask mungu ana tu mungu ana matajiri pia Do you know the three kota ya karakts waliozungumzwa kwenye bibilia waliokuwa na utumishi wa mungu robo tatu yake they were he yani maskini injili kwenye bibilia wanahesabika na, na ukivurugwa unaweza naukivurugwa unaeunapata mmoja tu tuabraham bi alafu unataka sisi wa sasahivi unataka kutuaminisha maisha ni wokovu tu hachana na mambo ya hela wee mungu mwenyee anaijua hela utaa kujua mungu anaijua hela angalia kwa anania na safira walimwibia aliwafanyeje alifanyejeu mungu anaua ukimwibia mimi je ntafanyeje nda, m mungu anaijua hela nambia mungu anaijua hela kuliko mchaga nasafira na waliuawa kwa sababu tu wameiba sehemu awajaiba yote bro wameiba sehemu tena ya sadaka ya kwa yakwa wenyewemtakatifuaea mnanizoea vibaya imagine that anania na safira wanauawa mtu na mke wake ndioko kama ni mwanamke mwambia angalia unavyomshauri mmewako na wee mwanaume bijkama we i mwanaumenekana mwanaume mwenziwambie ndugu yangu mungu anafuatilia ahadi zake one of the gretest mtk inachowafanya warokola wanakuwal kwamba wakiwa kwenye majanga wanamwahidi mungu vitu vinki wakisharesti naniangalia nini <laughs> watu wakiwa wametingwa ai mi nakwambia ile hela nikipata mtumishi aya Ay, mungu nampa nusu mungu anipe tu yaani pale tunapiga milioni mia mbili mungu anipe tu nampa nusu aya mtumishi akajipinda baba katika jina a yesu mpe mungu anamsemesha mtumishi oya wee wanadamu wajui mi nawajua kuliko wewe huyu muongo mtumishi na anang'ang'ana na mungu mungu mpe tu mpetu hata kukumbuka hamadi umepewa milioni mia mbili imeingia sasa utasikia mtumishi hawajaingiza yote wameingiza nusu kwanza <laughs> na mungu alivyo hakupi yote anaruhusu wakupe nusu ndomana watu wengi hapa mna viporo vya madai mnayo yadai hivi We watu wamekulipa wamekulipa yote kibao nusu nusu nyingine wamebaki nayo Kwa nini? mungu hiyo nusu kupa, mungu Kwayo, nusu, mungu kwenye uaminifu wako tunamtangulizaga kwanza kwanza kama wamelipa malizana na italipa hivi, hivi si hivi milioni liwattwtaw tza n wn waa z nu kanisa tunamaliza ndio maana mnaonaga wapendwa wanapataga vio vikubwa halafu baada ya miezi kadhaa wanafanikiwa kwenye biashara msimu fulani miezi mitatu minne baada ya muda haba wasikii tena ila mnamsikia kuna muuni mmoja mjini anapiga hela mwaka enda mwaka rudi kwa nini kwa sababu uye jamaa amejizatiti kwa miungu yake niliwahi kuambia watu wa dare salam nikasema hivi unaposema mtu anaitwa wale anaitwawale mai mar kitu cha kwanza kabisa unachojua kwamba hawa ni How do you them? you them them by their sacrifices sio kwa sura kwa sura zao naezekana kabisa ni wapole wapendwa wataratibu lakini ni you the by the worship. angalia sasa a masuad yuie them by cryin in ccharikashanda laboshikabwana oh, oh, oh, yesu Oh. wakati unaambia kuna mwanamke mwenzako ana mtoto ndani izze anapiga hela mjini maduka yake yanafanikiwa kuna mwanamke huyu azai kwa sababu alitoa tumbo lake kafara unaingiza biashara mwenzaonakwabia huyaza waabau alita tumbolake kafaa aanaingi iasarayam Is sisi tunamwabudu mungu kwa stor kwa maneno He, mimi naabudu ta mimi naabudu calvary assemblies of god mimi naabudu unajua kwa mtumishi mwangalapuka mimi ndo naabudu pale esisi yani, ibada zetu ni tito za majina wakati wenzetu mjini ibada zaoupambana nay anaenda kwenye kesi mahakamani ni loya kama wewe Ila, ile femu yake ametoa kafara za maana huyo hahitaji kulitigate chochote huyo hahitaji kuongea chochote mahakamani there is mahakamanieia kwanza ukiingia naye tu kwenye kesi unamwogopa kabla ujaanza yanatisha usoni sio kwa sababu sura zao ni mbaya Ina wana uvuvio wa kipepo mungu ukimfanyia ibada anachokupa cha kwanza sio hela anachokua cha kwanza nakupa yakeuio wakekiingia mahali huyu jamaa anaonekana siongei kwa majivuno kwasabau nimesoma tholoia vizurio si Abraham. Abraham alikuwa na utajiri wa fedha nyingi t wo feda likua ishi kwake inasema sku moja bwana alienda kumtembelea akiwa na watu watatu wamefika katikati pale uizantnwngie waha mkat god was meat presented by abraham ni kwa sababu imagine, imagine angalia nguvu ya sacrifice ilivyo angalia nguvu ya sadaka ilivyo ametembelewa tu nyumbani wale watu hawakusema wananjaa wale watu hawakusema safari yao inaenda wapi wale watu hawakuweka appointment but you know what the generosity of the man yule jamaa biblia bibinasema hivi msiache msiache kuwafariji na kuwakumbuka na kuwapokea wageni maana wengine walipokea malaika pasipo wao kujua kwahiyo kumbe abraham wakati anatoa ile sadaka hakuwa najua kama jamani malaika hakuwa najua wo naona tu kishikaji kimevaa tshea nazana jamaa Some of them, they are kwa ni rahisi kudhani kwamba nahii nikuambie b wanayafanya ni wanaume wenzetu wenzetu hapa wanajenga maduda ya maana lakini wanachokifanya ni makafara yao ila sisi ambayo tuko kwa upande wa mungu kafara zetu za kistaarabu unaueni una, una, una, mwanangu unafanya kuchambua eh hata hivyo nimetoa elfu kmi fakti ya kwamba elfu kumi ndio noti kubwa tanzania haimaanishi elfu kumi ndio sadaka kubwa narudia fakti ya kwamba elfu kumi ndio noti kubwa tanzania haimaanishi ndio sadaka kubwa unatakia kuenda nayo kanisani kwa sababutuna elfu kumi naonekana na masifuri mengi basi unajidanganya moyoni mwako nikiibeba hii elfu kumi nitakuwa nimewafanikisha sana wale watu no ndani ya moyo wako mungu anakwambia you aetovbi and more than that bu iioitodo umefanya nini kwa kazi yangu angalieni wenzetu wa uko duniani ambao hawana mungu kuna mitaa iko arusha usiku pale unaogopa hata kupita mara mbili mi nimepita nikiwa naomba driv ananipitisha ananiambia naniambia vbr ohenaambia ndio saa nane usiku athe cit anaabiga nikupitishe mahali stak kupataja jina sichenikazuli kuondoka arusha ananipitisha unaona watoto wadogo kabisa wanajiuza watoto wadogo kabisa unaangalia huyu rika lake watoto wadogo kabisa selling their bodies ithei unafikirini mjinga kafara ile nafsi za watu zinauzwa pale ni kama bakuli linalopokea nafsi za watu wamaana so i ther s the ci eai their s wananuua makahaba unafikiriaaendwsababu ya zinaano wiki ijayo nitakuwa niko dodoma kama utaweza kunifuatilia nifuatilie nafundisha somo linaitwa biashara ya nafsi of souls. masoko ya nafsi kwenye ulimwengu wa roho mimi nipo hapa si filewa la kesho na wee utakuwepo hufilewa la kesho yes. nakuambia fuatilieni baada ya miaka mitatu minne kutokeas lile eneo. tashangali limenyanyuka bonge la jengo ay mtu kabla ya kufanya hicho kitu kwanza nainiwambie watu wanamna ile sio kwamba eti biashara inawaingizia hela ni ile baa labda au vile vigesti no ile ni madhabat niaminimi watuwana biashara zaoingine But how do they take the inachukuliwa pale watu wanafyonzwa pale nsnachokisemanaskiinacho kisemam mtumishi wa mungu fanya majukumu yako katika mungu utaiona hatua hatuaheyhaleluya uwepo wa mungu uende na wewe kwenye maisha yako Amen uwepowa mungu ukae juu yako siku zote nguvu zake ukazione kwenye maisha yako napomwendea mungu kwa maombi yes. kwa sadaka kwa kumtafuta wakati wote cha kwanza anachokupa bahari musa muskwa sababu jina lake naitwa musa Let me tell you musa jina lake lilitokana na neno aliyetolewa katika maji ndio maana ya neno moses kwa sababu alimeokota katika ziwa ami mtoyordan mean, I mtonaik mean, okay? yes. vikwazo vyote vya musa alivyokutana navyo vilivlv maji jangwani watu walitaka kumpiga maji kwa sababu ya nini musa anazuliwa kwenda nchi ya ahadi kwa sababu ya nini maji bahari ya sham ni nini maji Baari, asham, the name iyo ni siku nyingine the name of moses ilikuwa ilikuwaonyeha kabisa this guy anempinga huyu jamaa ni nit kilichomfanya atoboe musa ni imani ambayo chanzo chake ni kusikia kwyo kilichomfanya musa apenye sio kwa sababu hino kilichomfanya musa apenye ni skillful dealing with the voice alipomsikia mungu alitenda a exactly kama alivyosikia anakutana na kikwazo cha maji mungu anamwambia nyanyua mkono gawanya bahari maji ya bahari ya sham hayakumwitikia musa yaliitikia presence of god mazingira ayatakiwi tu ukuitikia wewe yanatakiwa yaitikie uwepo wa mungu kwenye maisha yako hey sema e bwana nijalie uwepo wako hey, wakonitautafuta uwepo, wako. uwepo wako wakoibasema hivi mkinitafuta mtaniona mtaniona mkinitafuta kwa mioyo yenu yote mtaniona he enjoys us to sik seek him siking him by prayer sikin him by giving sikin him by him in, in, in participating in the work of god siking him every way unapomtafuta anasema utamuona anachotaka kwanza tumwone kwa nini tumwone kwa sababu mungu akiugeuza wa uso wako kinyume na wewe umekwamba hauna are naked kama umejiwekea maa you kutosha know vey wel tuliwahi you kuwana know rahis wetu well. hapa nchi hii hi was theedeof the, the county withacio lakini saa ilipofika ya kuondoka duniani hakuna aliyeweza kuzuia kwaiyo kuna vitu kwenye maisha ambavyo ni beyond our mane beyond our cio ny god a god is gisessa kwasababu you kan have everything you an build buildings alafu ukasema nawajengea watoto nawaachia hii kitu watoto to me ukimaliza kupambana namna hiyo kwa ajili ya watoto plese ke sueyouo know this tio il mahali ambapo mkono wetu auwezi kufikaanasema mkono mfupi mali ambapo macho yetu hayawezi kuona na sema macho ya bwana anakimbia dunia yote kumwangalia ni nani anamtendea haki ili amtende mema nasema kwa jina la yesu kristo uzao wa wako hautapotea mbele yako Amen. katika jina la yesu kristo watoto wa kiume wa wengine wakiwa wanaharibika wakoko watahifadhiwa nasema watoto wako watahifadhiwawawaafawwatoto wako watoto wako watahifadhiwauzao wako utahifadhiwa mali yako Amen. kazi yako itahifadhiwa kwa sababu uwepo wake utakaa kwenye maisha yako Amen. sema yakosemae eh, bwana eh, nijalie uwepo wako we siek him smartly tukiwa tunajua kabisa tunachokitafuta kwahiyo hatukimbizani na mambo ya mungu for fashion no we know exactly what we are sieking for his presence kwa ksabbu uwepo wake unaongeza mali yetu uwepo wake ni ulinzi wetu you know, the Bible says, kitabu cha hesabu sura ya sit kwanzia mtar n pale binasema hivi watabarikiwanawakiambiwa wa maneno yafuatayo bwanamungu akubarikie nakufanya nininakulinda wo mungu akikubariki anakulinda aisiona yes. ulinzm iina baraka isiyo na ulinzi na akubariki wa watoto alafu asiwaind mtu anapambana ili apate watoto watoto umefanikiwa dada umepata watoto. mungu wa okay, njia si wako umepata mtoto lakini tangu o ut twatowk mara sijui moyo wake mkubwa mara sijui nyama za pua mara sijui figo zake zimekaaje kama mtu alikuwa, na kazi, so story. mtu alikuwa na kazi yake nzuri alipopata mtoto mtoto mttahiniptalin mpaka akaacha kazi anasina, anatunza mtoto hizo hamjawajua hao watu mtotowaj upat baraka ya mtoto ni jambo moja lakini mungu kukulindia huyo mtoto ni nyingine When we aesi wearenot wekno exacy what weaedin ni jambo moja kupata mume au kupata mke kuna wengine walipoingia yes. tu kwenye ndoa ndio uharibifu wa maisha yao lipoanza he wee dsed mpaka wanasema hivi ni heri kipindi kie nilipokuwasn iwas doin aoof thins iwas bed lakini aliomba kumbuka mungu pendoa, mungu sehemu ya mguu wake ikueetauiaambiaapaaooa .4bilio hatiusondo my broh na anaposema kondoo wake manaake hapa tuzungumzi vikondoo vindama vi, vi hapa tunazungumzia kondoo ambao ni anawazungusha dai so hisi jamaa na mtaji wa bilioni 14 hiyo ni kondoo peke yake de kitu kingineamwangapbe ya ngama saudi arabia sasahivi nita mwene i ni bilionapdoi za ngombeukisema joi manake wa naposema joi za ngombe mia tano manake ni ngombe nmb ab naosemaanake aani ngombe waliokua wanalima ni ngombe mtaisio ngombewanyamaimioni bilimara e hakuna tajiri yoyote duniani to hakuna tajiri yoyote ambay tunamita tajiri wa kwanza duniani hata afiatajiriwaapo juu anakwambia huyu jamaa alikuwa ni mwerevu mwelekevu na mmoja aliyemcha mungu kwahiyo sio hela inayomfanya mtu asimche mungu asikudanganye mtu dada kama una nafasi ya kupiga piga helapigas Bro, kama na nafasi ya kumak o of mon mke tem ike cr moyo ndo naoamaga ela iamishi mtu mo ni kwa sababu ya fedha nimeshika hiimak ni kwa sababu ya fedha nawaeleza watu habari wa za yesu lakini i kwa sababu ya fedha hiyoyo kuna mtu jione naendaba m moyo tu wa mtu kambia okay, kama una nafasi ya kuchukua hela kama nafasi ya kufanya kazi unaona kabisa iko na faida washa moto usivunge this guy was wealthier. Wealthier, lakini kend yake ni mungu ndo anasema okay. nenda mstari wa wasaba bwana akamuuliza shetani nnwa nani? nani anaongea huyu anaongea na nani nowambmunu ajamnuna shtan awajanuniana awakumaindiana mungu a hetani i kanuni zilikosewa wanaongea twndwa akamuuliza mb tusomeot ana akamuuliza shetan anayeuliza nani hapa Ehe. kisha nani? bwana akamuuliza shetani naniana je umemwangalia huyo wa mtumishi wangu I like this one. nimesema nimekuuliza nani maksudi kwasababunataka nikuonyeshe anayemzungumzia ayubu hapa sio mwanadamu ni mungu mbinguni ao naye sirini anayejua mioyo ya watu anayejua pita zetu anayejua wangapi sisi ni wan anayejua saangapi tunadangaja saangapi tunaongea ukweli hapa anayeongea ni nani a bwana anasemaji umemwona mtumishi wangu ayubu biblia anasema bwana awajua walio wake mungu anamwita ayubu ni mtumishi wangu by this time hakuna mali ambao imetuonyesha ayubu alikuwa ni muubiri wa injini this uy wasa seman an yet waa so i soi be sishiki si maiki siongei na mtu simhubirii mtu lakini mungu anajua huyu ananitumikia i heai kwa rasilimali lilizonazo zote ziko kwenye utumishi wa mungu god knows akiwa mbinguni aniamini mimi he yani, na chochote knows heyani hii sio kwama najiongelea au najisifia hata ukimuuliza mungu mbinguni he knows my heart anything at any time for him. I let it go. I am tested amenijaribu sana with my cars with my ou wit myi i let it go the young man you see here he gave houses not one he gave cars not one fo god konfidensi yangu ya kesho yangu haitokana na mbwembwe no nisingekuwa hapa nilipo i knew the hei nimewaona huku watu wa mungu namna anavyoenda ness mungu atuambie kwamba haya maneno yanayotupa ni uongo au ni stowaaasiiweuynles atuambie kwamba maneno anayotupa haya ni story but if they are true na tumechagua kuyaamini asingetuambia kwamba ayubu alifanikiwa asingetuambia kwamba abraham alitufanikiwa kama yeye hana uwezo wa kutufanikisha anatuandikiau kukaa kila siku kuangalia mvi za matajiri alafu we unahela kukaa kila siku kusoma sto na vitabu vya matajiri wanakwambia njia saba za kufanikiwa ni hizi kila unazijaribu hamna kitu napojaribu hamna kitu najaribu kuami vijana mara nyingi majibuy maishtaka njia tano za kuwa maskini o oaribis uini s unmbazo matag kwenye factor, kila au, uwa, uwa, au, kumbia, kumbia, tajiri anafanya kwa yake kuna vidole vyao vya walivikata wao walitoa hivyo tajii nafaya ka w dolaoywisho wai waotowo waweowanam kila mtu andaka, kila mtu atafute njia yake yakuwa pale juu ila mungu peke yake asiyeshindana na yoyote yes. asiyeona shida mtu kunyanyuka ndo anaweka mambo yake wazi Amen. na kusema wanna be whatever, na uwezo wa kumsaidiaoota ambunapamban unavyopambana ukimalizawaayesuai kwa waganga wa kienyeji na wanaotegemea ushirikina kule wana majini majini umewai kuyasikiao lazima majini mewai kuyasikia majini nyosha mkono juu kwamba watu wanategemea majini kwenye biashara zao mewai kusikia bo mewahi kusikia yes. wakati wao wanatumia majini usisema hivi aswatu ni washirikina sana yani yaniyani wa, unajua wanatushina kwa sababu ni washirikina bro hata sisi situtshirikina ushiri roho hata sisi tuna ushiri wakw wao wakitumia majini sisi tunao malaika biblia anasema yakobo alipoenda kwa labani labani alikuwa na miungu yake alikuwa na vinyago vyake ambayo aategemea na bib nasema yakobo anamwambia yakobo namwambia labani nataka kuondoka labani ana mjibu nasemam kwamba mungu amenibariki kwa sababu yakoa yakobo akamwambia no it's my time to go. Now, watch this angalia hi mimi nasema hivi usiku wa manane mungu akamtokea yakobo akamwambia mimi ni malaika niliyekutokea betheli nani malaika n malaika anamwambia nani? Nani? Nani? yakobo hivi tazama kondoo tazama mabeberu wanashuka kutoka mbinguni wanakuja kuwapanda wanyama hawa mabebero wanashuka kutoka wapi imeandika kwenye bibilia mabebero wanashuka kutoka wapi wanawapanda animals wanawapanda mbuzi wa duniani kondo wa duniani kutokea wapi kenymai alafuib na sema baada ya pale yakobo kila kondoa wa kiza wanaza wanawataka ya sema yakobo anawambia watotoalbannasema ya hivi hivi ndivyo mungu alivyomnyanganya baba yenu mali yake ah, kumbe mungu hapa mjini anaweza akamnyang'anya mtu wateja wa nguoaaeyodoinaoenimeanza kulima nikiwa I make money wakati niko chuo mwaka wa pili nilikuwa na uza mazao nilikuwa na san chuoniunivesi kumaliza chuo mwaka hu make you to be a home? no em o a giv yuida mungu anaweza kukupa wazo kakai nyumbani ka chini jehova wewe unayojua mawazo ya wanadamu nipe aidia nini nikiuza hapa mji kitaitika nguo zako zile zile ulizo nazo tafta zako kwenye whatsapp an tu kuea nye naza nguo naza a kwenye, nauza mguo, nauza kwenye yako ya mw akipenda si si si nikiweka tu kwenye aa nimpunguzia sana laki mbi a kipen stmeiona hii inahuzikatshtumeiona siimeiaa inauik you have no which ii unakipenda kinauzika kwamba ili uwe na mtaji lazima uwe na bilioni ya pesa saa mi nakutamkia kabla y mwaka huu kuisha utakuwa na duka la nguo sawa tutakuwa na duka la nguo asaets huyu dada ana duka la nguo hapa mjini sawa yes. anafungua duka lake la nguo disemba hapo mwanzoni pale aelewa anapofungua duka lake la nguo amewakuta watu wengine kwenye mji ambao ni magend kwenye kuuza nguo yedo mimi unafikiri hapo na strag fathe in the name of jesus send youane malaika wako kama alivyokuwa wakipanda na kushuka ambapo yakobo alikuwa amelala mungu malaika wako apandetu sisi yani tunaona kama imani ni kuwa na niniki ya ninia ni bayana ya nini ya mambo ya unafikiri anatokeaje mungu ana viumbe visivyoonekana kwa macho ambavyo anavitumia hivyo ili kufanya mambo yatokee mungu wa mbinguni ana uwezo wa kutuma malaika kwenye duka la kompetita wako yaani kila wakienda pale wanaambiwa hiki hakipo hiki hakipo mtakipata kwa fulani yaani kuna malaika mmoja kakaa kwenye mlango wa duka la kompetita wako anamwambia hapa hicho hakipo ondoka ukifika huko ndani angai malaika wanaonekana kwa macho Apa. haonekani kwa macho malaika ni roho yes. malaika ni ro manake malaika kama ni roho wana uwezo wa kumposesi mtu wakamvamia mtu kama maroho ya kipepo yanavyoweza kumvamia mtuvu mtu, mtu akaanza kupaga pepo napepesuka namna hii malaika anaweza akaingia ndani ya mtu akamwambia vitoka hapo hapo ukinunua vitu vyake havidumu kwani umeenda kumnyang'anya mtu we umeachilia nani nakwambia mimi ngekuwa na mganga wa kenyeji angekupa hizo hishu lakini mi ndio mganga wako sasa leo mganga wako ndio nakwambia wao wana majini si tuna malaika wa mungu malaika wa mungu wana uwezo wa wateja wakaja kwenye duka lako yes. wakaja kwenye mradi wako Amen. wakaja kwenye ofisi yako Amen. sema kwa jina la yesu, yesu. ninaamini wako, nina wako malaika sema imani ni kuwa na hakikasema na, na, hakika. na mimi ninauhakika kwamba malaika wataachiliwa sema kwenye msimu huu uliosalia uliosaliawakumaliza mwaka. mwaka nitauza mimi kwanza wnitafanya mimi kwanza wengine watft sijume kamahali alafu ilo eneo lote kuanzia kule chini mpaka huku juu wanauza matofali halafu nawe upo katikati yao yaohp mimi malaika wa mungu mtakaa lengo ile ya kuingilia oh yes. na lengo ile ya kutokea kuanzia mtu wa kwanza mwenye hadua yake ya matofali yaani watu ni kama hawaoni kwa nini nawaambia hivyo kwa sababu mtu anaenda kutegemea nguvu za giza zinaitwa nguvu za kwahiyo wakienda kwa mashitani wanachukua nini giza wanachukua nini wanachukua nguvu ya giza wakichukua ile wanaingia nayo mtaani say wewe na wewe na wewe na mimi labda niko hapa let's say, wewe weweweewewe wewe, wewe, wewe. mimi fremu yangu iko hapa alafu sisi wote tunauza ets uh, tunafanya biashara ya hardware sawa kwenye kwenyemt unajua maduka yalivyo ya kari kwa mfano pale eneo na hardware, unakuta kwa mmoja. eneo na nguo, unakuta wfano ple enoanalofanyaatt eneo lote unakutaa wanauza pakuingilia ni kule alienda kuchukua nguvu ya giza nafaya hivi anachukua ile nguvu ya giza anao kwamba wale wajamaa wana nguvu au wana uwezo sio kwamba huyu jamaa biashara zake ni mbaya ila safari hii wateja wakija wakiingia hapa wanaona giza hapa wanaona giza hapa wanaona giza hapa wanaona giza na hapa wanaona giza Kwayo, kwa hiyo sio kwamba huyu anauza vitu vizuri sana no hawa wote hawajaonekana ila huyu ndo ameonekana thats why mungu alipomtuma yesu kristo yesu kristo alipokuja kwetu akatuletea what we call the power of light nguvu ya nuruaeluyaalitutea nuvikmalituetea nguvu ya nini niniyath nale hii alituletea nguvu ya nini ndio maana yesu akasema nuru inaa Gizani. na wala giza so our our constant gizasouii kwenye maisha yetu ni giza so the haee and we have height ko wakija sasa na giza lao kwangu mimi s labda huyu mwamba hapa na yeye ana nguvu yake ya giza anakuja ananitupia anantupia anasemahivi nuru inang'aa gizani na walagiza alikuiweza kiingereza nasema and the light shins in the darkness and the darkness comprehend omaanake ulikuwanah kulikuwa na mapambano kulikuwa na mapambano kwayo giza halikuiweza sio kwa sababu vilikuwa vimekaa pamoja giza halikuiweza kwa sababu giza na nuru vilikuwa vinashindana so when they throw darkness wakitupa giza kwako the light that you have in haimeku nijiuakujakuaelkama sijakuppanaamtumishiniarudia tena ndo kazi yangu umeona hel ilipomeiona hela ilipo, yes. Meiona ela ilipo? Amen. so iliposo kwenye biashara zetu kumbuka wale wanatumia nguvu ya nini kwahio watakuja tu na giza kulitupa kwenye biashara yako kwenye jina lako fis nafasi na moja au kuna promotion natajwa yule mwingine anaenda kwa mganga wa kenyeji anachukua nguvu ya giza sio kwamba nguvu ya giza inamsaidia aende nguvu ya gizakazi yake ni kumfunika mwingine iwe utumie ngazi ya mwingine kufanya ni kumnyanganya huyu n mwzi haji ila aibe na kuchinja na kuharibu so the work of the devil is to stil ko anaiba promotion ya huyu anampa huyu anayemtaka yee ananyang'anya promotion ya huyu anampa huyu siju mnaelewa anachokisema kwahiyo manaake when you don't have god yuo in your life kama mungu hayupo kwenye maisha yako you are so easily to be taken away vya kwako vinanyang'anywa kirahisi kazi yako inanyang'anywa kirahisi mke wako ananyang'anywa kirahisi mume wako ananyang'anywa kirahisi watoto wako ananyang'anywa kirahisi yuko mtoto labda yuko tumboni anatakiwa kuzaliwa kwa ajili yako shitani anachokifana ananyang'anya uhai wa mtoto huyu anapeleka kwa mtu wake alienda kwa mganga akienyeji kutafuta mtoto Tumishimi, kila nikipata mimba mimbazinatokkakipata mmba zinatokmelala mimba, mimba ni changa ya miezi miwili unaota gafla unaotanakujawenye na na una kitabu hiki cha kutawala ulimwengu wako wandoto imeandika hio habai vitabu viko pale nje ba mtoto anatoka unasema kila ni kilala yani kuna ndoto zinakuja na wote anafanya mapenzi na mtu Piyum, mtoto ametoka amekuja amekuantia gia ameplant giza ndani ya mwli wako mtoto ametoeka ina vicha giza linanyang'anya giza linaiba so we need what lighty light light yes, light. Amen. Light. yes nuru gizani ginna wala giza, kwa jina la, la yes nuru ya kristo iko ndani yangugiza alitaniwezaema kwa jina la yesu wakitupa giza kwenye mli nuru yangu inaaawakitupa giza kwenye biashara zangunuru yangu inang'aa wakitupa giza kwenye, giza kwenye kazi zanguuru yangu inaaaa jina la yes By faith. Faith. imani aimainauleta uwepo wa mungu hata wakati haupo imani nauleta uwepo wa mungu hata wakati haufanyi nini hata wakati haupo hata wakati kuna all over. kuna darkness all over. only faith biblia inasema hivi kwa imani mungu aliumba mbingu na nchi hata vitu visivyoonekana vilionekana kuwa ni dhairi kwa hiyo imani ina uwezo wa kusababisha mungu akaumba visivyoonekana sema kwa jina, la yesu. kwa jina la yesu kila matamanio ya moyo wangu yasiyoonekana ya ninayaita yakaonekane naita ile kazi ikaonekane naita ula ushindi ukaonekane naita ile fursa kwa jina la yesu ei umeiona imani, yes. imani. Yes. so imani ndo inayorse nao ifom thi you itokee okay, ilishinde giza lako kinachoshinda giza broth sio elimu yako kuna watu wamesoma na wamekarishwa chini vilevile vile. wana zao na kuna mjinga mmoja uko ofsini ajasoma wala nini ila mabosi ndo wanamwona kwanini kwa sabbu watu wamekanga vyakukn watu wametafuna vya kutafuna watu wamechanja chale za kila namna watu wameloga kwa hiyo shule haifuniki giza kinachofunika giza ni nuru ya kristo na neno lako ni taa taa bibia nasema hivi nuru inang'aa gizana wala giza alikuiweza bibia anasema neno lake ndani ya lile neno ndimo ulimo uzima na ule uzima ni nini nininuru ya watni nuru ya watu nayo nuru inang'aa ndani so yake nini iainimani chanzo chake ninini? ni kusikia. Na kusikia uja nini na kusikia huja kwa ninineno ndani yake no ndani yake uneno ndani yake kuna iimani ah. chanzo chake ninini? ni kwa nuru ni nini ni imani, ni imani? imani chanzo chake kusikia kusikia uja kwa neno ndani ya neno kuna nini kunanuru kwahiyo neno linapokuja kukuletea imani linakuja kukuletea nini noru kwa jina la kuunhnmn hkuna z la kunifuniknynhakuna la kunifunkwa sauti yako yot hshkuna kuuaru meka daniyangu kwa neno, neno, neno, neno, neno ili, s ilipokuja neno kuleta imani neno lilileta nuru yes. nuruothao mwanzo moja, wa imani, ni kuwa na hakika hakikamamonatarawa ni bayana ya mambo mo yasionekanmtw ta mani twafahamu yakuwa ulimwengu uliumbwa kwa, kwa nini vinavyoonekana niniitu vinavyoo amo uiowano wake so hapa mwisho wisho namuuj wa mtu hap wafahamya kuwulimwenguliumbwa kwa, kwa, kwa ninio kwa hata vitu inavyoonekanhajasemahata okay. vitu vilivyoumbwa amesema hata vitu, vitu vinavyoonekan okay hata vitu vinavyoo sio vitu vilivyoumbwa vinavyo havikufanywa vit vlivodhahirkwaio havikufanwa kwa vtvhai wnake havikufanywa kwa vitu vinavyoonekana ambavyo vinaonekana vio... havikufanywa kwa vitu vinavyoonekana kwahiyo mwanzoni vilikuwa havionekanisi vlia havio they were were there but they were not seen. Oh God. kuna mtu ana wateja wake mahali sio kwamba hawapo hawaonekani so devl sies inhid this ko shetani akifanikiwa kuwaficha unaamini hawapo na ukiamini hawapo he takes them bra awezagakutumia kwamfanokidogotmia kidogfuna macho yakowewe wefunga macho yakowotendeemkachikaelapaee s watisappening huyu haoni kwahiyo sio kwamba ajafanya kazi sio kwamba ajaweka ha sio kwamba ajatembea ila akafika haipo anayeonan msimame tena hapa hela hii hapa hawa ni wateja hii ni afya hii ni fedha kwenye maish haya ni mapambano ya maisha wote tuna haso i huyo amemtia huyo hapa apafuna machoay wote endanikachikuel mwamba amepambana mwenye nguvu mjini funike macho make haoni halafu wote kachikweni so so so in in yes. eh kabisa na moyoni mwako unataka ndiyo chukua ile si unatakasinioimamauufannavyowezachuullwana anaeona ana nafasi ya kuchukua mzigo kuliko asiyeona yes. so devil in darkness k giza la shetani lina kava oh macho ya watu hawazioni fursa hawaoni wateja hawaoni afya hawaoni amani wy o hei alafu watoto wake sasa kwa sababu wenyee si wana wa hes wanaokota neno nasema kwa imani twafahamu yes. ulimwengu uliumbwa kwa neno vitu vinavyoonekana havikufanywa kwa vitu vilivyodhahiri vitu tunavyoviona leo kwenye uso wa nchi hakuna hata kimoja mungu alichokitengeneza kwa mkono wake isipokuwa mwanadamu vingine vyote mungu aliviita vikatokea yes. aliviita kwa nini kwa neno lake ndani ya neno lake kuna nini kuna uzima na uzima ni nini ni nuru so when he was iwaslin aliposema hivi nchi naitoye majani What he was hathwa sain was not creating what he was doing he was hewani then ili ardhi iachie majani yes. watu wayaone haleluya kwa hiyo akisema pokea afya sio kwamba anayumba ah, lile neno lake lina nuru ile nuru inachokifanya inaangaza kiza lililoficha afya linaondoka afya yako inaonekana inaonekanate ndio maana anasema kwa kuwa sisi nasi tunayo roho ile ile ya imani tunaamini na kwa sababu hiyo tunasema kumbe tunavyosema kile tulichosikia kile tulichosikia neno lake neno lake linakwaga na nuru ndani unaposema hivi bwana ndiye mchungaji wangu sitapungukiwa na kitu katika jina la yesu naenda sokoni leo hii naenda kufungua duka langu leohii sitapungukiwa nini maanayake niiatai ythei oh neno lako ni taa taa ni nitaa ni taa ta. so when isai katika jina la yesu nijapopita katika maji hayata nigarikisha so lile giza lilokuwa likopoteze by saing that iht kile ambacho ulikuwa ukioni jana na juzi this time ninatamka kwa jina la yesu mji huhu yes. nasema mji ule uleule yes. ambao umepita miaka mingi yes. haujapata eneo la kufanyia biashara yes. ninakutamkia safari kwa jina la yesu Amen. utarudi mji ule uleule utalipata eneo lako utalipata eneo lako Amen. nasema mji huhu yes. ambavyo ujapata wateja yes. wa kujaza kwenye duka lako yes. nasema leo hii unarudi tena Amen. unarudi kwa neno la bwana na utaenda kwa kwa jina yesu Amen. nuru yako ita nuru yako itaangaza utawaona oh, sijasikia amina mwenye imani Amen. nasema utandsafarkwa iu yttsky we w unaenda na bwana utaona ao wateja Amen. utaiona hiyo biashara utaviona hivyo vitu Amen. sio kwamba bwana aliumba bwana yes. alichokifanya alitamka it ndio maana kitu cha kwanza kabisa mungu alipofungua kinywa chake kwenye kitabu cha mwanzo mmoja bibi aasema mwanzo hapo mwanzo nchi ilikuwa ukiwa tena utupu nsi can hapo mwanzo mungu aliumba mbiu na nchi nayo nchi ilikuwa nini ukiwa, ukiwa. tena Utu. utupu na nini kwaiyo giza giza linasababisha ukiwa giza linasababisha utupu ndio maana unaona my god i wish I had more time today sikiliza anachosema hapo mwanzo mungu aliziumba mbingu na nchi me my ti is ove anasema hapo mwanzo mungu aliziumba mbingu na nchi nayo nchi ilikuwa numb ukiwa namba numb utupu namba numb na giza lakini unaona mstari wa tatu pi nasema hivi mungu akasema na iwe nur na mungu badala ya ku address ukiwa badala ya utupu mungu nini anakwao ule utupu na ukiwa it is of darkness yes. oh my god unaona mungu aangaiki na utupu mungu angaiki na ukiwa anaanza kwa kusema iwe iwe iwe iwe iwe nuru iwe nuru yes. iwe nuru yes. nuru yes. nuru nuru lipotokea Amen. bahari Amen. bahari ikaoneknhaiilipoonekana akasema maji akusanyike maai pamoja ii pakavu paonekane hajasema pa ii akvu pa... hajasema <laughs> maji akusanyike ii pakavu aumwe pa akavakumbwa yes. akavu palionekana nasema biashara yako itaonekana wateja wako watejawako lijikusanye mahali pamojaukazione yes. furszakoukawone wateja wakoukaione kziyakoukazione faida zakonitaznmanr imekujiuonekiog kulikuwa na ukiwa na utupu alafu hivi na giza giza giza ilikuwa limetanda juu ya uso wa vilindi vya maji then god said let ther light kumbe naweza nikaamua kukomaa tu kwenye duka langu nikasema kwa jina la yesu naiwe nuru oh, yes. na iwe nuru yes. kwenye hii ndoa na iwe nuru Amen. ile amani ambayo nilikuwa sioni e lakini amefunika na giza lake yes. amani iko hapo lakini imefunikwa na giza yes. wateja wako hapo ila wamefunikwa na giza name of jesus amen waht changu kilikuwa akionekani nimep nimepeleka zangu kila mahali pa heshimahka jina ayesuuunainae wenye ch c wenye kumalizia mwezi huu yes. ina kwa jina la yesu Amen. Place you to be, yes. utakuwa hapo kwa jina la yesunuru naiangaze kwenye sv yako Amen. duka lako likaonekane Amen. mradi wako ukaonekane emanaiwe nuru kwenye cheti changunaiweuru kwenye vyangunaiwenuru kwenye karia yangunaiwnuru kwa watoto wangu nimekupa mfano hapa sio kwamba hatufanyi kazi ndiomana tuione hela no, tunafanya kazikuna you know watu wametupa i kwenye macho yetumimi nawewe tukikutana tena mwezi ujao yes. utakuwa na usuda wa kutoa nasema na nimeiona nuru ya bwana Nasema utasema nimeiona nuru ya Bwana. Amen. Nasema utaiona nuru ya Bwana. Amen. Nasema utaiona nuru ya Bwana. Amen. Nasema utaiona nuru ya Bwana. Amen. Hiyo biashara utaiona nuru. Amen. Kwenye hiyo kazi utaiona nuru. Amen. Bao watoto utaiona nuru. Amen. Kwenye hiyo karia utaiona nuru. Amen. And you see light in the name of Jesus. Amen. Sema light everywhere nabii isaya anatabiri kwenye zabuni kwenye kitabu cha isaya sura ya st anasema ondoka na uangazi maana nuru yako imekuja na utukufu wa bwana umekuzukia anasema kiza vitafunika kabila la watu wameru watafunikwa na kiza yes. wachaka watafunikwa na kiza bali yes. wewewewe wewe, wewe, wewe. Amen. Ay, ay, ay yanasema ya, ya, ya. yes. wewe Amen. nuru yako itanaa yes. bwana atakuzukia Amen. sema ondoka uangazi maana nuru yangu imekucha Hey, jitaji jina sema Tony. kila mtu ondoka uangaze mtuka nuru yako imekuja vilivyokuwa vimefichwa usivione usivionesasa utavionamaaauru yako utaviona, utaviona. utaviona. utaviona. wateja wako Watu wako utawaona maeneo ya maana utayaona biashara itaonekana. itaonekana kazi yako itaonekana sema mwenaa hakuna kiza la kukuichausiace kufuatilia masomo yetu mengine kupitia mitandao yetu mbalimbali mbali ya kijamii ambayo yote yinatumia jina la pasta toni kapola youtube facebook pamoja na inga namba ni 7620 moja tano tatu tano tatu tisa barkiwe