Kama mtu atakuwa na siku bora analoneno alilolisikia kama mtu atakuwa na maisha bora anayo maneno aliyoyasikia na maneno hayo siyo ya mtu sio ya baba siyo ya mama siyo ya rafiki bali ni maneno yatokayo kwa mungu mwenyewe ambaye akisema kila lichokisema ana uwezo wa kutimiza so ili ikawa ni mojawape ikawa ni ni kama agano la kwanza ambalo mungu aliingia na wanadamu duniani anaingia makubaliano na nuhu na lile agano ambalo aliingia nanuu alikuwa agano la agan akuta aika ala kumpatia, alikuwa, agano la kumpatia ndoa. No. ni agano ndoatke ataa kuangamiza dunia kwa maji nikina upinde gani taaliaayau anasifia sana ilikuwa la peke yake kutokea kwa nuhu anafuatia abraham alipofika kwa abraham akamwambia abraham toka wewe katika nchi yako uende mpaka nchi itakaokuambia alipoenda kule akafanya agano lingine na abraham agano la abraham na mungu na feather, la Amen. Yes. So the covenant, agano la abraham na mungu alina fedha lile ndo lina ndoa njema lile ndio mungu anasema hivi enyi wanawake igeni kwa mfano wa mama yenu sara maana hata katika uzee wake alikuwa anamwita abraham bwana wangu lile ndio lina uzao Amen. so mungu anatafuta namna tayari dunian wamesha kua watu wamesha aribika wameshaaribiwa lakini nataka uzao wangu pekee wafanikiwe nafanyafanya vipi na ya kuwasaidia wao kubarikiwa na ya kuwasaidia wao kuongezeka kuongezekauna wa baraka ambako wako mtu akikapata anafanikiwa asiyekuwa nako hafanikiwi akiwa katika ulimwengu wangu huyu mtu akikapata kwa kitu anafanikiwa asipokuwa nako afanikiwi na sababu afaniki a sabaukhuuakt kaingiza kwa mtu mmoja abraham alafu natengeneza makubaliano mmojateneneambaota mimi na yeye makubaliano hayo kati ya mungu na abraham aano na na ilila mungu na abraham lilikuwa ndio agano pekee la mafanikio lile agano halina wokovu halina kwenda mbinguni agano agano kwenda mbinguni la yesu kristo amiuni iekitayaila labda ilikua ainkenda mbinguni ilikuaina siju akuna Lile ni only prosperity ni mafanikio peke yake ndio ndiomaana eah utakapofika kule kukubariki nitakubariki na nitalikuza jina lako lazima nibarikiwe mimi maana mimi ni uzao wa kwa jina la yesu anatii anapewa maelekezo anatii baada ya kutii anaanza kuanaanza kuishi, kuishi. baadaye anazaliwa isaka anazaliwa isaka anabarikiwa na yeye hatumii nguvu kabisa hatumii kazi kubwa kufanikiwa anabarikiwa baada isaka anafuatia yakobo na esau hata baada ya kuwa mungu amemkataa a kambai yaobo akaubal obo bao pa aaiiwa bam e oa a mpa aeu alipokuja duniani akasemahivkaah niyi ni uzao wa tumboni no ila atmbsi kwa imani kila aliyempokea yesu ila maisha yake alie jina la yesu Huyo anakuwa ni ni mtoto wa kwa mtoto wa ni mwana wa Mungu, na ni mwana wa kwa mwana mwana mwana na yesu mwenyewe alikuwa lakini lakini ya ya una unapokuja inazungumziwa baraka kimungu ilifungwa kwa baba wa imani Abraham. haleuya kutoka kwa abraham na, k- yes. na kupitisaapa wenyeh historia kwanza inaweza isome maandiko yote lakini nakupitisha taratibu alafu bado nakuja kuona kwamba ni wapi l napotokea anatoka kwa abraham agano lingine ambalo mungu anakuja kufunga na, na, na mwanadamu ni agano kati ya mungu na musa Lili agano la halina halina halina hela mafanikio musaaanolm kazi la mungu na musa ilikuwa n mngu nausia sheria nyingi ukifanya hinfaa huuashe uamausiano inum ncya anatembea kena kwenye ahadi ya yaa anatembea na kwenye baraka ya abraham hapa njiani ili awe salama ili asimwache mungu tunamtengenezea nyingine ambao ni asa ano lingineaa lakiniili alimpatii fedha alimpatii umaarufualimpatii nguvu ya kiuchumi alimpatii cheo Ila, ili kazi yake ni kumfanya kila siku amkumbuke wa bwanamungu wake maana ndiye ampae nguvu za kupata utajiri kumkumbuka tu mungu mana kilakitakukoea anaumbu mungu amesema usabud mungu mingine isipokua mipekeangukilita ukosea anakumbuka abjina a bwanamungu wako kila siku ndani yake anakumbuka anakumbuka lakini kumbukumbu yake inampelekea yeye atembee salama aende katika nchi ya ahadi atembee aende katika agano la musa a mungu arina ela la kiulinzi eke akeaan la musa na mungu alinahela ni mahusiano eke yakeagano lingine mungu naakuingia anaingia kati yakena daudi hilo agano la chumvi lili niaan o lakiutawalaiela kiutawalav agano la kingozla kiuongozi mungu anampatia Hello. Amen. Hello. anampatia daudi uongozi ufalme akiwa bado mdogo anapewa utawala kwa sababu ya lile agano daudi anakwenda anamuua goliati kwa sababu ya lile agano ndani yake imekaa baraka ya kiuongozi sauli akimwangalia anamwogopa vita mashariki magharibi kila eneo lakini kila vita ambayo inakuja kwake daudi anashinda bana siiwe hata kipindi ambacho daudi alimkosea mungu akatembea na mke wa ulia alafu akamuua mwenye mke bado mungu hakumwacha bado mungu awakumsema wewe kwaniona kuua no. alichokifanya mungu, ifi. ume na mungu anasema tubu kwa, kwa sababu mungu anajua nina makubaliano yangu na daudi na mungu anaitwa ni mungu ashikaye maagano kwa sababu ina agano langu na daudi siwezi nikamteketeza ili agano nilimpatia kiti cha enzi na ih kit cha akina mwishoambcho mpakayuis lipokuja dunianiea ataketi katika kiti cha enzi cha daudi baba yake na ufalme wake utakuwa hauna mwisho ufalme wakidunia hapangw wa kdip ykutawala kwenye siasamungu kutawala kwenye, kwenye e, unatakua ka waziri hiyoyakeimefungwa kwa daudiunapochagua yes. ka mbunge unapochagua kuwa mwanasias nahamfanohu ujue mashariki magharibi ni vita hata kama upende utachanga sikumoja mtu amesimama jukwani anaanza kukutukana Ambu, hata kuyasikia kuyafanya kwa sababu gani ni vita, mashal, kila eneo pande zote ni pade zotetnikashinda kama endapo sina makubaliano binafsi na peke yake maombikee Amen. Oh. jioni nafika baba mungu nakwenda kulala unilinde salama amen asubuhi bwana mungu naokwenda kazini unilinde salama amn hahaitoshi kwa sababu atokea wakutokea sehemu usipojua atakupiga kombola daudi anakuja kusalitiwa na mtoto wake, mtoto wake wa anamgeuka anataka anataka kumpindua lakini kwa sababu this man alikuwa na yake na mungu alikuwa na agano lake na, na mungu hata kipindi ambacho anataa kumpindua na mtoto wake ekima inapatikana ya kumsaidia inapatikana maarifu namna na na ya kuweza kushindaule ulinikwamba ynaokuja maangamizo mengine unakuwa salama sawa tukaja abraham, abraham tukasema kwamba lenyewe lina nini lina fedha lina ndoa tukasema lina nini mahusiano peke yake na mungu unaweza ukawa na mahusiano na mungu na ukawa maskijn watu wao makanisani wengi tu wamekaa makanisani wanaomba wanafunga na kuimba kila siku hamna Sema mimi kwa ina la esua jina anamaliza mungu kwa, kwa daudi anahama anakujakwayesutaano pyaa la, la, la yesu anasema hivi hichi ni kikombe cha damu yangu ya agano jipya imwagikayo kwa ajili ya ondoleo la dhambi ondoleo la dhambi sio imwagikayo kwa ajili ya kumpatia fedha mtu fulani sio imwagikayo kwa ajili ya kumpatia mali haleluya sio imwagikayo kwa ajili ya kumpatia mtu nafasi serikalini no kazi ya ii damu kazi ya ili agano jipya la yesu kristo kazi yake ni moja tu ni ondoleo la dhambi ondoleo la dhambi kwo bibli nasema hivi ameangikwa pale msalabani yesu damu na maji zikachulizika tunaimba tunasema bwana yesu damu yake uutakasi inapomaza kwa imekuondolea dhambi kwa sababu una function this time haleluya kwa wakati huu una fhen unakaa kwenye a moja tu ya yesu kristo ambayo hii a haina hela haina mafanikio hii agano la yesu kristo lenyewe lina kazi moja tu ya kukondolea dhambi na kupatia utakatifu ko mbinguni utaenda lakini kwa sababu aujaweza kuet nyingine ya mafanikio watu wa mungu Amen. tukisema hivi kutakuwa na ibada kubwa kabisa ya kuvunja maagano ya, ya kona kwa jina la yesu layesu naunamaanowaaaatengeewafametengenewa a nafsi ya mtu moyo wa mtu umetengenezwa mungu alipodiain lazima ue umefungwa maaliaza mefungwa ifungwe kaea lazima we sehemu <laughs> imekamatika nafsi ya mtu na kwasababu hiyo yesu akasema hivi lazima <laughs> jifunge niila yangu mimi sasa alafu ujifunze kutoka wanguaayangu a nmziowangu wee lazima i nanganisha la li lingine kaml laaye asa awawezi la ni wa kugombea wale watu okay nikivunja lile gano ambao aombea akapewa kiti cha enzi cha daudi ambacho icho mpaka kesho kinafanya kazi funu nasema na so, milele na milele hivi nanilewa sikia aminayoanilewa basi ushikae magano welimu lipi anashika lipi alipokuja kwa daudi akashika reto je hamkufahamu kwamba bwana amempatia daudi ufalme kwa agano la chumvi Asa matumizi yake so kama ku naanem aleluya nangoja nikwambi sasa akiidibaho mesea imtik ka ke ee yangu nitafute niangalie ni hatua kwa hatua wapi mungu alibariki watu kifedha Halibariki mungu vipi na nakwanini yesu kristo alipokuja duniani amek pale msalabani, msalabani, ame msalabani ili baraka ya abraham iweze kuafikia yesu leo. baraka, baraka, baraka so sina ili ni kuakti, ni mlango kuwfan t wawez kuingia kwenye ulimwengu mwingine ambako kule ndani anapatikana na barakazake br m e aupitia wewe jamaa zote wa wadunaatabaikiwa jamaa za dunia wanatafuta kila siku wantafuta wanaangalia aiaaa nikiipata malibara nakwendakuh kichukua hiyo nafanikiwa katika maisha yanguumna ilaay matayo sura ishirinasita kwanzia mstari wa ishirinasita ska hiyoa ska matayo sura ishirina sita wsinangavishiina sit anasma h akamega huu ndio mwili wangu mm-hmm. akakitwaa kikombe akashukuru amesema basi amesemabaufjinaubwaamlbajambia kuna nini kinginemstarewa ishirii na saba akakitwaa kikombe akashukuru akawapa akisema nyweni nyote katika hiki kwa maana hii damu yangu ya agano kwa u hii ndiyo yangu ya agano, hii yangu ya, ya agano uh-huh. imwagikayo kwa ajili ya wengi kwa hii dam, la zambi. hii damu ya ili agano agano ili damu i kwa ajili ya wengi na ya hii oh. ya kumwagika damu ni kwa ajili nini la ni kwa ya kuwagi ahiidamu jikupatia mafanikio kazi ya ii damu ni kwa ajili ya ondoleo la dhambi bwana asifia sana akuelekeza sasa kitu kimoja kao anasema hivi damu yangu yesu kristo kristu kazi yake kazi yake ii damu ni kukusaidia wewe usiwe na dhambi kwa nini nataka ni kuondolea dhambi bwanaasi sana tiuatilie kila mtu ifuatilie ndani yako mwanadamu ili ufanikiwe duniani kuna vitu vile ambavo nitakiwa fanya navyo kazi cha kwanza ni baraka ya ibrahim sawa sasawa yes. yes. ambayo hii hatumwoni abraham akiwa mfalme hatumwoni akiwa kiongozi ili alikuwa anaeneo lake kubwa ana mifugo ya kutosha ana ng'ombe ana dhahabu ana kila kitu chema alikuwa sio political leader, ila alikuwa amefanikiwa so ninaweza nikawa mtu aliyefanikiwa bila kuwa kwenye siasa bila kuwa kwenye uongozi ila nikawa nimefanikiwa bwana bwanaseluya nikitaka niwe hivyo alikuwa anafanania hivyo abraham baba lio kutufundisha pakasema hivi abraham alikuwa niysalikuwa ni kama mfanya biashara hakuwa nabii kwamba anahubiri an, hubiri njiri hakuwa mwinjilisti ila ndani yake alikuwa na kibaraka fulani ambacho hicho kinamsaidia kuvuta mali bwana sifie sana Amen namsaiia kuuta maali yes. so nikitaka na mimi nifanikiwe naanza kujiangalia nayapigia hesabu maisha yangu ninatoka wapi nakwenda wapi malengo yangu ni yapi duniani u nataka nifanikiwe kwenye eneo lipi je mimi ni mfanyabiashara je mimi ni mwanasiasa kwa sababu mafanikio ya duniani yamefungwa sehemu mbili peke yake edha uajiliwe uwe mfanya kazi au ue mfanya biashara ukiwa mfanyakazi wewe utafanya kazi na mwishoni utaua kiongozi kwenye ofisi kuna mkuu wa idara kuna mkuu wa chuo kuna mkuu wa taasii nisipokuwa kwenye ofis fanufaya kaz mii ni kama mfanyabiashara ambae nina miradi yangu yes. so, na miradi yangu nina, kwenye biblia kuna kuna maelekezo kuna mtu alikuwa anafanania nikitaka niingie kwenye ulimwengu wa kisiasa nikitaka sauti yangu isikilizwe nikienda vitani nikimua goliati nikirudi njiani watu waseme hivi sauli ameuwa maelfu lakini daudi ameuwa makumi elfu wanze kushangilia mji mzima nikitaka niwe hivyo sauti yangu isikilizwe iwe na ushawishi lazima niangalie kwenye biblia ni nani ambaye alitembea kwa mtembeo huo sikamamtmbae inaomba tbwana yesu kwa dam yako unipatie mali unifungulie milango ya bwana kwa dam yako milango ifungulikwa damu yakokandoaaaucha damagano jipya imwagikayo kwaajili y fmilanok wa Yesu, kwa damu damu yako bwana pale kwadamyakbwaaaambaza ayako aebwaa naisambaza damyakoeawae kiie Hallelujah. Amen. Hallelujah. Amen. So, hapa, hapa, kuna kun amesimama ananolnhnaomakumcakua kuangamizdukwa na maji na akitaka kuiangamiza kutakuwa na upinde wa mvua akiona upinde anagaili ameishia apo maelekezo yake mbele hapa abraham. Abraham hapa abraham abraham abraham haleluya anasema hivi mungu alineambia toka we katika nchi yako kukubaliki ntakubaliki na nitakufanya jina lako kwa kubwa na kupitia wewe jamaa zote wa dunia watabalikiwa fedha mali dhahabu uzao watabalikiwa, watabalikiwa. Kupitia we abraham, kaa Akimaliza, hapa kaa musa hanakaaaaehu alinaambia anipatii sehaahaawzmhcca watatuwakwanzaanun lkiulinzi peke yake abraham fedha na dhahabu na mali zote na mke mzuri sara kama wangu aeu hapa, hapa, hapa kuna daudi daudi halina ndoa lile ndiomaana daudi alio wake wengi bwana se anamuona mke wa mtu anamtamani anafanya naye uzinzi halina ndoa ndoal alina ndo tle kwamba ntamnyenyekea mme wangualina ila hili lina vita baada ya vita akitokea huku absalo anapigwa akitokea huku uh, uh, mfiris anapigwa akitokea golia anapigwa kwanini agano hili ni la kibabe la kiongozieuya so hapa niko mimi mkristo nimekuja kanisani leo baba unifanikishe kwenye hela unipatie unipatiesaii una kiuchumi mungu kwadaake bwana t u kwenye biblia kuna mecha, covenant mechaambza mungu alingia na wanadamu angalia kati ya musa angalia kati ya daudi angalia kati ya nuhu angalia kati ya abraham ni nani ambaye anahela zako tafuta kwenye biblia ukipata mmoja angalia nilizungumza nini nayeye nilikubaliana vipi na yeye alafu fata yale ambao nilikubaliana naye utaanza ku ile agano ambao niliingia naye wanasifsanauso huku nimekaa kwamfano nataka niingie bungeni mwaka elba nafanya kitu gani sasa naangalia abraham hakuna malibaalikuwa mfalme ila daudi alikuwa aliamfalme naakit chake cha n akina mwisho mpakeo k ikijifunza namna ya yes. kiti cha enzi cha daudi kwa imani kile kilekit cha enzi nikisimama kwenye jimbo langu nikizungumza hakuna kupinga watu atwazungumzi kutokeanwatu waendi kugombea kwa sababu sabautmpna kugombea ukiona mtu amesimama kugombea jimboni ujue kuna muhimili fulani amesimamia ujue kuna mali ameshikilia ambako wapo mali apaonekani kwa macho anasifsana hapaonekani kwa macho ile yeah, anajua akisimama akasema hivi nisikilizeni nyee mtanipiga kura tu hata kama mpendi mnampatia kula sio kwa sababu uh, ana nzuri no no wakati mwingine yy anajua kwamba nikisimama hapa nikiwa anazungumza naa watu kwenye ulimwengu wa mwili niko nao lakini kwenye ulimwengu wa roho niko sehemu nyingine kabisa nawafuta na kitu wakati nakuwa kipindi kile bwana ilikuwa chama fulani nimetaja jina walikuwa walisiu wakita... kuwa nai akili au walikuwa wanafanya tu... <laughs> ilikua i wakati ya uchaguzi bwana kule kijijini sasa walikuwa wanagawa vitu viwili tu walikuwa anagawa shei au kanga na c amrinafaha nguo na chumvi wanapewa chumvi kimwili akaungia mboga watule lakini kiroho anajua hivi ukiwa hauna chumvi wewe utasafiri kwenda mpaka daresalamkuitafuta kwa sababu mboga haipandi yesu ndio maana kawambia nyinyi ni chumvi ya ulimwengu ulimwenguu so anajua wa awezekana uwa anafanya vile bila kujua lakini ndio uh, sisi tuuwa tufahamu vizuri wezekana yule ambaye anafanya vile anajua kabisa amepewa maelekezo go maelekezowagawie hichi na ichi. baga hichiiwagawiebwapatewote wanafahamsli za maisha ukimwona mtu amefanikiwa wanasifia sana aeuya ukimwona mtu amefanikiwa narudia tena watu wa mungu ukimwona mtu amefanikiwa kwenye dunia hii kuna siri ambayo anaifahamu na hiyo siri haiwezi kuwa shadi hawezi kumshirikisha mtu mwingine hiyo siri akaifahamu kama anavyoifahamu ngoya ni kushangaze haleluya sinaona apa mii inavyokuhubilia ninajua kabisa nikitoka nyumbani ni mimi masunga mkurugenzi nikifika hapa ili hawa watu wanielewe mimi sina neema ya kuwasaidia awa watu wanielewe ila baba yao ana neema sawa yes. akisimama baba pakufundisha kila mtu anaelewa sawa yes. so ili na mimi niweze kuwafundisha kwa sababu leo baba yao hayupo wakaweze kunielewa vizuri na wakapokea kama vile ambavyo baba yao angekuwapakawahudumia bwana se kimwili nitakuwa hapa nazungumza na wewe ila kiroho inabidi niwe na uwezo wa kuketi kwenye kiti cha cha baba yangu alafu mail mbay inafanya kazi kwenye h ofis niweze kuitumia kukuhudumiaiwaazuumzaaanajua yes. so, kabisa skaauluguu si, si aawenye nina nafasi kwenye ile position ambayo baba yupo yeah. haleluya rais akiwa hayupo kwenye ofisi akampa mtu akaimu ofisi yule mtu sikija karatasi pale atasaini zikija siu nini akasaini ikitokea kuna kosa ofisi ya raisi itaulizwa sio mtu atakayeulizwa itaulizwa ofisi sawa yes. ikitokea mkuu wa idara ameondoka akamkaimishia mwingine ofisi ikitokea hiyi ofisi ikapata shida wakati huo wataanza kuihoji ofisi kwanza alafu wakatiofisi naojiwa atasemahiv wakati huo hili jambo linafanyika fulani ndolikuwa amekaimu sa maamuzi anayofanyika mule ndani eidha amekaa mwenyewe mkuu wa idara au amekaa mtalie kaimu maamuzi atakaotoka yatakuwa na ukubwa ule ule yatakuwa na uzito ule, ule anasfia so nikitoka nikasema hivi mii nikasemahaa a a ana uhudumia so vizuri ni mombe mungu katika jina la yesu bwana yesu Christo, uliketi katika binasemabwan euik kica ni cadaudi baba yako nam sana ssana uone kwamba kuna posibilit ya mtu kwenye mwili akawa anazungumza na wewe ila kwenye ro ameketi kwenye ofisi nyingine kabisa kwenye ro Therefore, ninaweza kumbe nikawa nimesimama kwenye kizimba cha kugombea kura lakini kimwili niko jumbo ganizligoebht <laughs> bunwak <laughs> w <laughs> <laughs> efubi na shntanoauaa m- m- m- m- na <laughs> yani, kwa kiruga chao kiuga caofntng kiruga chetu <sighs> tna gani ambazo lugha pekee no ni afanya nipatie kula no kimwili niko nao nazungumza lakini kiroho najua ssahivi nimeketi kwenye kiti cha enzi cha daudi ndio kuna uongozi kwa abraham huku amna uongozi ila kwa daudi kuna uongozi haleluya bwana sana swali ni moja tu kwamba je naweza vipi ku namnagari ambao aea agano kama ni la daudi nawezav kama i la, uh, la abraham naweza vipi vii ili lifanya kazi kwenye maisha yangu kwa sababu kipindi kile hata alipokuja solomon akaingia kwenye uongozi wa daudi alifanikiwa kila eneonaj duniani anajua kabisa nikitaka nifanikiwe duniani hapa inabidi ni keti katia kiti cha n vt vyake, vyake vingine ndio maana yesu anaitwa mfalme wa wafalme hakuna mfalme asiekuwa na kiti cha kifalme na kiti cha kifalme alipewa daudi yesu akaja kakirii hicho kiti anelewa sema kwa jina la yesu fungua kiliyangue bwana nakata kuishi duniani. duniani kama mtu sikuwa na matokeo katika jina, jina. Katika, jina katika jina la yesu katika jina la yesu katika jina la yesu yesu anakuja so narudia mfano wangu sasa hapa daudi hapa abraham hapa musa sawa somusabana no sawa hawa wote watatu wana makubaliano right na mungu na hayo makubaliano yana and condition right anakuja yesu ah, kabla ya yesu wana wa israeli unanisikia wana wanatoka nchi ya utumwani misri wanakwenda nchi ya ahadi kwa kwaniiimetwa nchi kwa sababu ni ahadi alipewa nani ko kumi ni baraka ya abraham sia hivo k wanatoka katika utumwa wa umaskini utumwa wa changamoto kwenye ndoa zao wanaelekea kwenye nchi ya ahadi wanaelekea kwenye ahadi ya abraham sawa sawa wakiwa njiani hapa mungu anasema nyinyi ntanikimbia ntaniacha kwa sababu kuna miungu wengi hapa katikati ili mwendelee kuwa na mimi tia shewb mimi ni bwana mungu wenu msiabudu mungo wingine isipokuwa mimi mtakapofika katika ile nchi ya ahadi ya abraham mkala na kunywa na kushiba msimsahau bwana mungu wenu maana ndie aliwapatia nguvu z kuptawapata sheria hapa njiani bwana mungu anawapatia sheria hapa njiani za kuwasaidia wafike hapa kwenye nchi yao ya ahadi lakini hizi sheria kazi yake ni kuendelea kuweka mahusiano kati ya mungu na hawa watu wasij wbuwdska h harina mafanikio huku aliko kwenye pati ya aya mafanikio huku ili aliko hapa njiani kuwasaidia watembee wakiendelea kumshikilia mungu umenelewa so njiani hapa ndo agano la musa linafanya kazi wakiwa njiani watembea. wanatembea wanatembea wanatembea anawapatia sheria anawapatia maelekezo na yale maelekezo yanaadhabu adhabu kama ukikosea kwasababu anachokitaka wakatio mungu ni mahusiano yake na wao wasia wakamwacha asf sana ka sababu nimekwambia agano la abraham harina ooano lanan laa kila tkee mbarikiaa bak amaa zote wa watbakwhwatkjaamaa wa wa wenginewmbw wa na wakijua namna agano la abraham watafanikiwa so ili nitengenezee kizazi changu mwenyewe nawachukua watu wangu nawapatia sheria kwamba ni kweli mkifika hapa mtafanikiwa ila msiniache kiniacha mtapata adhabu adhabumoja mbili tatu na hii adhabu naifunganisha kwenye agano la musa lamskai yake ni mwongozo ni lamai ya kukuleta kwenye za mafanikio bwana bwaasifw yes. lakini kwa sababu wakiwa njiani safari ikawa ni ngumu wakawa wanashindwa kutunza tolati mungu amesema hivi ikiwa utakaposhika kwa bidii utakaposhika na kufanya kwa bidii maagizo yote ni kuambiayo leo baraka zote zitaambatana na wewe utabalikiwa mjini utabalikiwa mashambani ikiwa tu utashika na kufanya kwa bidii sana lile neno bidii sana ni mzigo ileneno bdi kitu howsaidieje wa aw watu sasa ili hapa njiani wakiwa wanakuja kwenye ku, nchi yao ya ahadi au wakiwa wanakuja kwenye baraka ya ibrahim wapa ili niwasaidie na watafutia agano lingine ambalo ili agano linakuwa halina hukumu ila lina neemaa tl yesu kristo oh. duniani ili ae akifa yesu damu yake ikimwagik yes. damu yake ikimwagika inafanya kazi moja tu ya kuondoa dhambi dhambi kwa sababu gani kwa sababu toati ukiivunja unakua mefanya njiani njiani bwana sana nikiwa njiani ya ahadi. nikiwa naelekea ikiwa ney damu ya yesu inakuja inanisafisha inaondoa ile dhambi inanipatia nafasi ya kuishi tena lakini damu ya yesu ilichokifanya haijanivusha kuniingiza katika nchi yangu ya ahadi ila imenisaidia hapa katikati nisiadhibiwe nisiadhibiweilichonisaidia hapa katikati nisiadhibiwe nisipigwe na mawe mpaka nikafa kwa sababu anipelekao mwanamke alikuwa amezini wakasema hivi bwana ya musa imetuambia hivi mtu akizini inatakiwa apigwe mawe mpaka je so yesu yuko hapa katikati huyu mtu yuko njiani anakwenda katika chi yake ya ahadi lakini amefika apa nchiani batimbaye kazini aaah kwa sabauezii umefanya dhambi na mshaarawa dhambi ninieu yes, anaiuaea no. kwa sababu amefanya dhambi na dhambi natakiwa wawe damu yangu inamwondolea ile dhambi o kamaimondolea dhambi ondoleamautiasohuyu mtu anapata nafasi ya kuishi anapata nafasi ya pili ya kuendelea kurekebisha mambo yake lakini hiyo nafasi ya pili siyo nafasi ya yeye kuwa na fedha na mali no ni nafasi ya yeye kuendelea kuishi aendelee kufanya kukimbizana na safari yake mpaka haja yafika kwenye agano la abraham ndio maana anaseme hivi amelaaniwa mtu yule aliyeangikwa msarabani pale ili baraka ya ibrahim hivi iweze kuwafikia mataifa kwa nini wafikie kwa, wa kwa sababu hapa njiani wasije wakavunjwa wasije wakaangamizwa ili baraka hivi wanaweza wkafik wanaweza wakaifikia wanaweza waka, wakatembea waka wakaifikia bila hapa katikati kuangamizwa kwa dhambi haleluya yes. mtu wa mungu ni mungu ashikae magan haitakuja kufutika hiyo leo atashika maagano kesho atashika maagano milele na milele atashika magano hata siku ya mwisho akija anasema hivi wale walioafua wa mavazi yao kwa damu ya mwanakondoo hilo ni agano atakuja kuwachukua wale tu waliofua wa mavazi yao wale tu waliojitakasa wa kwa damu ya yesu ja kh pekeake kitendo chakuweka hiyo kitendo cha mtu wa kati mtu wakunisaidia mimi wakati ambapo nimeshindwa kukimbizana safari yangu kuengia wenye baraka ya abraham yesu hapa ananisaidia haleluya ok waende mbele zaidi leo enataa nigombee wenye imboimegundamba maia malaaa iongoziabia non wnu yako yesu tunashinda na zaidi ya kushinda alipokuwa amekufa tulikufa pamoja naye za pamoja naye tumeketi juu sana zaidi ya falme, zaidi ya ya falme mamlaka wapi, wa wapi? Ketika, katika ulimwengu wa aalme ameketi katika it cha enzi cha daudi baba yake so, this time, yesu alipoketi yesu ndipo nami nilipoketi hela haipo kwenye damu <laughs> nikisema hivi zamani ya alipoketiyesu ndionamiioketiewjmaotaipigkaamaheaiokunye mungu damu ya yesu inanena mema kuliko damu ya habiri inanena mema haikupi mafanikio haikupi hela kunenea mema ni vipi nimefika hapa nimekosea ikiwa ni wawe kabla sijauwawa nimekuja mungua nimekuja imes mungu ni samee damu yakenisamee da anasema yes damu inakutakasa kitendo cha kkutakasia ulikuwa uwa wewe unajua ila iladamu kunenea uzima aleluya na katika wewe jamaa zote wa dunia watafanya nini wote watafanya nini ikitokea akiwa ni mpagani pap akafika kwa abraham kakafika kwarm akambaiki anabaiaiiwsi jamaa zote oh, warokori ndipo anaposhindwa hapa aaapau wao wanasema hivi yesu euyesu alilipa yote pale msalabani no no pale msalabani yesu ni gharama ya deni yako ya da ya dhambi. dhambi zako ila dhambi hazihusianiiebaraya oh, ni, ni, munuaabaraka ya mungu Bwana yes. Bwana baraka ya mungu baraka ya niseme munguieebaabaraka haina isia. baraka is not haina, isia. haina baraka angalimtu aliyelia sana ndio imjilie anasp baraka ayangalimtu aliyeomba sana ndio imjilie ila baraka inaangalia je ametimiza yanayopaswa kutimizwa nimekuruta kwenye mazingira ya sasa mimi na duka langu pale mkundi nataka duka langu lifanikiwe sana nataka nivute wateja sawa wanasifiwe Amen. nataka wateja waje kwenye langu wanunue na najua sili moja wateja hawanunui kwa sababu wamependa kimwili wanapenda ila kiroho wanalazimishwa ni kama vile wanakuja jamani nguo nzurikangukazuinikajaribishe kununua wanaspue haleluya ameingia kwenye mgawa wako lengo anataka anywe chai na chapati mbili pekekekwwk ah, ah, apatikane mwanamke au mwaname akiwa amekaa pale na, kwenye mauzo haleluya wakati amekaa wa wakifikiri anahesabu malipo kumbe kiroo anawambia ongeza pouyu mtu anahisi kama anapata kiu ya soda lakini kumbe kuna mtu amekaa anamwambia oneaniwa macho kwasababu atafutaonekani kwa macho unashindwa kwa sababu ntakamkonvisi mtu kwamba juisiyako kwa ntam anywe ndio maana mpaka kesho haiuziki bwasaimidiwe bwana mungu wangu anipae nguvu za kupata utajiri hiyo nguvu inafanya nayo kazi vipi bas mojawapooojawapoyyo nguvu ni uwezo wa kumshawishi mtu apa nikawabia kitu kimoja nikasema wakati mwingine nguvu za zazinaofanya kazi the way nilisema njia angapi alikuepo nakumbuka wapi na wapi kupitia nini hivi iahv kumwangalia mtu machoni kwenye kumwangalia mtu machoni face face to kuna ushirikina gaunaendelea nakama mtl ameokoka so sasa n jmbo lamo nandelmm kwenye macho kuna lugha inazungumza anatakiwa awe mtu amekaa kwenye duka lake pale kwa sababu amebalikiwa ana nguvu za kupata utajiri ile nguvu inamsaidia kumwambia ongeza na ju wewe iuitam hazungumzi kwa sauti ila macho yake yanatoa yana yana, yana, yana, yana aina fulani ya mionzi ambayo onekani ambayoyo mionzi ikienda nakuambia ongeza wewe tena unafua io pandai panda a unayangala ni mpya lakiniaokadomaaakwasababutu ni mfalme wa ruti ya damolo ya, kwa sababu umependa ujapenda e umeambiwa unasemeshwa panda hii panda hii padi panda hii hi, hi. unataka kuvuka unaitwa rudi unataka kuvuka unaitwa rudi mpaka unapanda unakaa aas aimidiwe bwana mungu wangu anipae nini But... nguvu hzuvu no, uwezo wakua umeketi mahali alafu unayashawishi mazingira yako yafanye vile unavyotaka wewwezo wakua umwenyeuka ako wnye mao wako asznashawishi mazingira unayashawishi yani mawazo yako yakitoka yani ma vitu halisi vinaita watu vinakamata watu watu mikono vinaita vnakamatmntnaitawatu watu, haeluya ni uwezo ambao umefika nyumbani kwako unafika unakuta mume wako ameinuka hmm. unafika mm, jamani baba jamanibabaflaniwalnakugombekimwili ah, nah. umemtuliza kwa maneno lakini kiro, peace, peace, peace. Naiwe amani. Naiwe amani. kitu kidogo ame, ame, ame, ame ame gani amechemka nisamee wanz tukae kwanza wakati unapokambia una tukae kwanza huku moyoni naiwe amani siongei kwa sauti ila ndani yangu anipae nguvu za kupata utajilieuwagapnaelewa So, anasimama mtu jukwani anaanza kuomba kula kimwili yuko mambo ya kaa pale usipokuwa makini mtu anaweza anaomba anaomba kula kimwili, anaomba kula kimwili ila kowkwajweuigwnameki oh, kwenye kiti cha enzi cha ni chababuyake wa zamanik bwana anasre sana nafasi ya baraka kipiafundshapate faida sant munguana menifundisha leo napata faida, faida katika jina la yesu kwanzia mudaaunaketi katika kit cha Enzi cha daudi kile sothistim na, nataka nifanikiwe kwenye uchumi wangu naenda kumtafuta the man themaabraham namna alivyofanikiwa fungumwanzo akameik kwanzia mstari wa kwanza yes. baada ya mambo hayo wangapo nielewa kwanza punga mkono junelewa vizuri nisikia mina yako One to go. mwanzo ur1 ari wa kwanza kanisa zima tusome baada ya mambo hayo neno la bwana likamjia abrahm katika njozi likinena usiogope abrahm mimi ni ngao yako na thawabu yako kubwa sana so, so, so this time, abraham ameshatoka katika nchi yake sawa yes. ameshatoka ameendelea na safari yake ana mali ana mangombe ana manini hapo mungu anamtokea katika njozi anamwambia hivi abrahm siogope mimi ni ngao yako na sababu yako kubwa sana sawa endelea paremsikie mstariwa pili yes. ara akasema e, bwana mungu mm-hmm. utanipa nini nami mm-hmm. naenda zangu hali sina mtoto mm-hmm. atakaimiliki nyumba yangu ni huyu eliezeri mdameski anaanza kuoja abraam kwam mungu mimi naondoka zangu asfsanaonatkwasabau una mali zakutosha na raya mzazi mali zake az, azirithishe kwa mtoto wake wa damuo so, wakatiu aaamesha fanikiwa na hana fedha hana uzao watmbolake hana mtoto bado sara hajapata mimba mungu oo w akasema ee bwana mungu utanipa nini nami naenda zangu hali sina mtoto na atekee nyumba yangu ni huyu mdameski mm-hmm. abraham akasema tazama hukunipa uzao tazama uzaoaaaua na mtu aliyezaliwa nyumbani mwangu ndiye mrithi wangu mtu ambaye amezaliwa katika nyumba yangu mzaa ila mtu mbae katika nyumba yangu amezaliwa hapa ni mdameski amealiwa ap huafanyakazi nalo neno la bwana likamjia likinena yes. huyu hata kurifi. bali atakayetoka katika viuno vyako ndiye atakae so mungu anamjibu abraham anamwambia hivi Sikiliza abraham katikati ya hawa liunaokaa nao hakuna hata moja atakae kurithi ili wewe ni yule atakeetoka katika tumbo lako amni katika viuno vyako na katika tumbo la sala mke wako yes. aeluya so uzao wako ndio watake kurithi mali zote so unazoziona kama vile anapewa kwamba abraham usiogope lazima utapata mtoto wakuriti yes. napewa taarifa ana mashaka moyoni mwake kwambamuu mm, umipatia mali umeipatia dhahabu fedha ml a u amojaunanifuatilia vizuri akamleta nje akasema tazama sasa mbinguni kazi hesabu nyota kama ukiweza kuzihesabu akamwambia ndivyo utakavyokuwa uzao wakosomungu anaanza kumtegenez anamtoa nje atukuz mungu, mungu awezee kufanya mambo ya ajabu mno kuliko yale tu ya ombayo na yale tu ya wazayo ndani ya abraham hamna picha yakuwa na uzao hajioni kuwa na uzao mkubwa sana then mungu anajua nikitaka nimsaidi u jamaa lazima nimtengenze picha kwanza anamtoa nje anampeleka anje, nyota nyota nyingi, wako vile mchanga, wako so, picha picha kama vile wa sahibi, picha picha picha tu ya kawaida na ni hivi mungu anakiweza nakwambia hivi mungu anaweza ui kuatia uzao kabla ya kwanza iasamfumo wake wandani ku aeeezee e nibadilishe mtazamo wa ndani fikra ya ndani nibadilishe ajione kwamba anaweza kuwa na fedha ajione kwamba anaweza kuwa na mali ajione kwamba kuwa na uzao. Yes. Msikia, za ngani. Wako kuwa, Amen. Yes. Buwana, kuwa, ya kuwa ame, ame bwana naye amepewa hiyo picha baada ya mai ya ndani hiyo akaonakumbe ah, inaweza kuwa na uzaokumbe ah, nami nawezakuwa nawatu wengi hivi aliowealivyoweza kumajini akamwamini bwana alivyomwamini bwana akahesabiwa kuwa jambo hilo ni haki, ni haki. Yes. kama ni haki yangu kupewa mshahara ikifika mwisho wa mwezi autakiwi uangalie vigezo vingine vile wanatakiwa wanipatie mshahara tu kwa sababu ni haki yangu yanguso yes. kwa sababu abraham aliamini aliamini kwamba mimi ninaweza kuwa na mtoto na alivoamini mungu akaiangalia imani yake aastwa mungu na kitu nawaelekezakitkikubwa alivyoamini ndani yake alipoweka imani akaamini kwamba naweza kuwa na mtoto mungu akaitazama imani yake alivoiona le mani ya kubwa kuwa ni haki yake so this time, kwa sababu amehesabiwa ni haki yake wakati huu abraham hatakiwi alipe tena fedha hatakiwi atoe sadaka hatakiwi atoe kitu chochote kile aweze kupokea ile ahadi ya mtoto kwa sababu tayari imshakua ni haki yakeama ni hakiyangu kupewa mshaara wnga eab nipatie mshara kwana ayesu akua ni, ni, ni, ni, ni, ni haki yangu na kwenye maandishi kaandikwa kwamba hyu mtkanzia eo mshaw kwanziafia wsowawezi s alipoamini ndani yake kwamba atakuwa na uzao mungu alipomhesabiwa kuwa ni haki thi hata kama akifanya nini lazima atapata mtoto lazima atapata mtoto kwa sababu ameshaamini na imehesabiwa jambo hilo kuwa ni haki mbele zake za yes. so muujiza wa kwanza wa abraham wa kupata uzaowakupata mtoto kanuni ya kuipata huo muujiza ikawa nini ni man imani, imani peke yake haleluya Amen. endelea pale mch mstai wa saba mm-hmm. kisha akamwambia mimi ni bwana niliyekuleta kutoka uru wawakalidayo nikupe nchi hii ili iliuskia hapo skia mungu anampa ahadi nyingine tena ahadi ya kwanza ilikuwa ni ahadi ya kupata nani mtoto tumeelewanama yes. kwa jina la akili yangu e kuelewa ebwanaweel wukwa jina, jina la yesuiaye ahadi ya kwanza ya abraham kati ya kee na mungu kifuatilia mazungumzo ahadi ya kwanza ni ahadi ni mazungumzo kati ya abraham na mungu kuhusiana na mtoto na uzao ana mungu anamwambia hivi mungu haujanipatie uzao na atekee irithi mali zangu ni uyu eliazeli mungu anamwambia hapana eliazeli hata kurithi iitakee kurithi wewe atakeeo katia viuno vyako na atika tumbo la sala sara wao aba akaamin baahesabwatwakwanua wakatikumbuka abraa ana mali ana vitu vingi na mfeza, mana, ana na mfedha ndio maana analaumu kutafuta mrithi lakini mungu anafuatia mstara wa saba anamwambia ivisikiliza mimi ni mungu niliye katika ulu wa wakalidayo ili nikupatie nchi hii ambayo unaiona uweze kuirithi bwana sie inakuja adi nyingine yakupewa nh ya kupewa nchi nchi ni ardhi ardhi pale sot unasema ardhi ni hazina ukiwa na ardhi utalima mpunga utapata m- Utafuna, utapata chakula utaenda kuuza utapata utaena so, ah, mazungumzo ya pili sehemu ya pili ya mazungumzo ya kati ya abraham na mungu yanaanza kuzunumzian anzaula kumi na tano akuaua transaction yake kwa kupewa nini tu alipewa akaamini alivoamini mungu akasema hivi sehemu ya ya bwana kwamba nitairithi iutuaiin amepewa ahadi ya kupewa nini ya kupewa nini niniya kupewa nini nchi hivi nikikwambia hivi dodoma yote ya kwako yo sinahela nikiuza viwanja napata nini nikijenga frehem nikakodisha napata nini anasifwe nikilima mashamba napata nini so ile ahadi ya kwamba nimekupatia nchihii uirithi oi ukitaka upate kiwanja uktaupate kianap garama ya kiwanja kimojachiimbaliaraa kupata, kiwanja. Ya ili kupata kweka, kweka yako. unalipa kodi asar hiyo mtu mtu i mali ya tukiwapatia watu wenye mashamba mashamba kule alikuwa ekali aliena ahhyo mt nal imaliaseikali alimiliki kipindi hicho kesho ataendee uwa tu serikali aina haki yakea u kwasaagani ardhi inakua ni mali ya mtu binafsi tanzania a i mali ya eikae epa at yangu babu yangu mwaka sabini na mbili aliachia aaambi akuna ardhi yote ni mali ya serikaliindi uchumi wenyewe aa ule nyuma o so, ardhi ndaliosema hvi nimekuatia nchi iue kuti ale ndio kuna ahadi ya mafanikio ya mtu wamunguo kusoma pale mstari wa tisa akamwambia unipatie ndama wa miaka mitatu anza wa mitatuwn akasema bwana mungu anza saba kisha akamwambia mimi ni bwana mungu niliyekuleta kutoka Uru wa wakaldayo nikupe nchi hii ili uirithi mm-hmm. akasema mm-hmm. e bwana mungu nipateje kujua ya kwamba nitairithi Kauji. abraham anaambiwa hivi sikiiza abraham hii kazi nimekupa l tunaeea wenye levo yetu sasa abraham hii ardhi ardhi ya nane, nane. nimekupa sio lazima nikakupatia kamiliki kiwanja ila nimekupatia ardhi wa kazi wote huu mtaa watakuwa wateja wako Yes. Amen. abraham nimekupatia hii nafasi hapo serikalini nimekupatia hiyo biashara kwa sababu tumesema hivi nchi inakuwa translated kama uchumi sawa yes. kwa chochote ambacho kinahusiana na uchumi tunakiweka pale sawa yes. mungu anamwambia abraham nimekupatia hiyo kazi nimekupatia hiyo tenda nimekupatia hiyo duka abraham alipoambiwa hiyo akashtuka akafungua macho akasema hivi ee bwana mungu kisoma msa unaofuatia abraham akasema ee bwana mungu nipateje kujua ya kwamba ni tairithi hii nchi aeluya usiogope ili jimbo nimekupa wewe utakuwa mbunge sawa yes. lakini sio pekeako ambao unataka una, kugombea una, una, una hichocheo ni wengi abrah anauji ni kweli umesema umenipa lakini nihakikishie nipataje kujua hilo swali ambalo aliuza abrahm ni kama swali la mtu ambaye haamini tena chuu kusaa namuujiza wa kupata mtoto aliamini ikahesabbia kuwa haki lakini inapokuja swala la uchumi kwa abraham ab anashtuka anasema no hapa kuna kitu kingine ambacho nikifanya labdaweza vipikuamini kwamba mungu ile na mashaka mashaka, kama mungu aranipa, mungu mungu nataka nikienda mtu akinnua kiwanja yes. ili je kwama kiwanja cha kwake lazima apewe hationiaean leta feda ukinipa fedha na kupatia hati mm. so kesho nakesho kutwa ikitokea ukaja kuojiwa kuhusiana na kiwanja umiliki wa kiwanja evidence ambayo utaipeleka itakuwa ni hati ulionayo ya nyumba aiya kiwanjaso ar za ardhi tan za mali hazifanyiki kwa maneno matupu lazima kuna kitu ambacho mtu ambachomtata akifanya abakinacho kama ushahidi kwamba ad ikitokea miaka mia tano mbele nimekuja kuulizwa tatoa hi kama evidence. kwamba hichi kinanishikilia mimi kinanipa uhalali wa kumiliki ardhi oh, yes. anaambiwa na mungu ma nimekupatia nchi hii lakini atake kuamini kwa maneno matupu kwa sababu anajua watu wagahawaamini maneno matupu namuulizamungu e, n e, bwana mungu nipateje kujua ya kwamba maswali kama haya wengi aendi kujiuliza ae anaoji huyu indobaba waimani ibaba tuaa sindobabaetu waimani hivaaliamini aalitia mashaka iambaliina mashaka anajua pesa zapesa hazinaga ujanjajanj hazina hazina emotion hisia ha zina, ha zina, ha zina, ha zina zina reality zina tu haziaa hihaziazina uarisia hivi unajua imani wakati mngine ni kama kitu cha hiia eh? siwezi kuijua imani yako ila we unajua imani ulionayo ndani yako yakosasasa right? yes. swala la mtoto nimeamini nikahesabiwa haki sijapata mtoto wakati huo baadasakwa muujiza ule wa mtoto haukuwa na masharti mashaka hakuna ni kama ambavyo leo hii umetoka nyumbani banasiwe yaani mtumishi wa mungu mimi nahisi na uvimbe hapa naomba niombe uvimbe uyeyuke ni kuambia kitu mtu wa mungu huo muujiza wa uvimbe ni imani peke yake ukiwa na imani hilo linawezekana hilo la kuponya uvimbe linawezekana unatafuta mtoto mtoto kumpata ni imani bwana siia sana Amen. ikitokea mtu akakwambia hivi kwa sababu hauna mtoto toa milioni mbili ni kuombee upate mtoto huyo haliko bibliko haendi kimaandiko mujiza wa mtoto abmakuupata kwa sababu alitoa sadaka wolipatwsbojlmwaminimkahesablakini ilipokuja swala la fedha akuishia kuamini pekeyake akauliza swali niwezeje kujua kwamba mimi nitaupata ardhi mstari unaofuatia mungu akampatia maelekezo akamwambiah nitolee d angalia soma kama umefika soma akawambia unipatie ndama wa miaka mitatu na mbuzi mke wa miaka mitatu na kondoo mume wa miaka mitatu akamwambia unipatie mbuzi mke kondoo so eti ili abraham upate uhakika ya kwamba hii nchi utairisi ili kwamba upate uhakika kwamba hii nchi utakuwa nayo milele na milele ninakuomba abraham uniletee ndama uniletee eh, nini kingine pale Uzi. mbuzi mbuziuniletee nini kingine kondoo Kondo. uniletee kitu gani kingine mstari unaofuatia abraham akavichukua vile vitu vyote haleluya akavileta kwa bwana kama sadaka sawa yes. akavichinja kwa sababu zamani walikuwa wanajenga madhabau zamawe alafu sadaka zile wanazichukua wanaziweka pale madhabauni so abraham akachukua ile sadaka akaiweka pale madhabauni baada ya kuiweka bibnasema hivi wakati wa jioni jua likiwa limeelekea kuzama hofu ikamwingia abraham na giza likawa limetanda ndipo bwana akazungumza na abraham bwana s sana mstawangapisoma p hvunafuatilia sema kwa jina la yesu kwa jina la yesu leo bwana nitaipokea baraka yangu kwa jina la yesu nitaipokea baraka yangu nita kwa, nita kwa jina la yesu, yesu. yesu. yesu. sitakuwa maskini mimi wakati wengine wakiwa natikisika na uchumi mimi nitakuwa salama. salama kwa jina la yesu layesu usingizi mzito abraham hofu ya giza kuu ikamwangukia mm-hmm. bwana akamwambia abraham ujue hakika ya kwamba uzao so, so this, this time abraham ametoa alivyopewa maelekezorsasawa right? yes. yes. Sawa. Yes. mungu anakuja kwanza kuzungumza naye anamwambiaje ujue hakika uzao wako wakoimep mni katika nchi isio yake kwanza utakua mgeni katika nchi isiokuwa yake huu zao ndio wana wasraeli ambao ugenini niwalipoendamisri sawa yes. utumwani kule nye h iiokua yakwao kwa miaka miannwatumikia watu wal watmuda amiaka ia watakmiaka mia nnhata nataifa lile watakaowatumikia nitawahukumu Ehe? baadaye watatoka na mali mengi mm-hmm. lakini wewe utakwenda kwa baba zako kwa amani mm-hmm. utazikwa katika uzee mwema chap, uh-huh. na kizazi cha nne kitarudi hapa uh-huh. maana haujatimia uovu wa waamori bado mm-hmm. ikawa jua lilipokuchwa likawagiza tazama tanuru ya moshi na mwenge naowaka ulipita kati ya vile vipande vya nyama mm-hmm. siku ile bwana akafanya agano na abraham akasema okay so kumbe siku hiyo sasa bwana akafanya nini aanoaaskia ekima iko hapa siku hiyo bwana akafanya agano na abraham hili agano linahusiana na nini na mtoto au nahela na mafanikio kwa sababu muujiza wa mtoto aliambiwa akaamini peke yake ikaesabiwa haki sawa yes. sawa yes. lakini ilipokuja kwenye swala la nchi akahoji alivyohoji mungu akampatia masharti akamwambia toa moja mitatu alipotoa chini mungu anasema hivi siku hiyo mungu akafanya agano na nani abraham. na abraham siku hiyo baada ya kufanya agano akamwambia nchi hii utakuja kumiliki uzao wa wako euyuy kwa nini nimekuambia ichi uzao unakuja kumiliki nchi lakini baraka alikuwa nayo baba isaka anakuja baadaye anaambiwa hivi panda katika nchi ingawaji kuna ukame panda apahapa alivyopanda akavuna mia kwa kimoja kwa sababu gani alivuna kwa sababu ya baraka ambayo ilikuwa kwa baba yake abraham na ni kwa sababu gani ilikuwap baraka kwa sababu ya agano ambalo abraham aliingia nani na mungu aeuya so leo nikitaka mimi sasa nianze agano la abraham kwenye maisha yangu kipindi ambacho kuna mtikisiko wa kiuchumi lazima nirudi nyuma niangalie agano la abraham lilifungwa kwa namna gani lilifungwa kwa maneno lakini yakatiwa muhuli na sadaka ambayo iliwekwa madhabauni so ninakwenda madhabauni ninatafutanaogopa kuisemahi kwa sababu nikisemaatnasemampya sa e, nikisema, sanaeu so thistim kwa imani kwa imani najua hivi nataka niati agano la abraham na hili agano la abraham lipo kwenyeua rinakua kwenye, kwenye damu kwenye uzao nampata mtumishi wa munguao ambaye nikimwangalia anajua kabisa huyu ana baraka ya mungu na kwa sababu ana baraka ya mungu kipindi kile alikuwepo abraham sasahivi abraham hayupo ila kile kibaraka cha abraham mungu amekichukua amekiingiza kwa watumishi wake nikimbariki abraham hivi mungu ananibariki namnagani navyombariki abraham ninambariki abraham kwa kufuata zile prosija ambazo alizifanya aanolake namungu lamafanikionafedhanaofana niipi alichukua sadaka mungu alimwambia hivi nitolee ndama nitolee kitu flani alipotoa kwenye madhabau madhabauyakipindikii ikuwani mawe lakini ssahivi madhabau unapeda kwenye madhabau ya mungu unaweka madhabaunibana siw unaweka madhabauni sadaka lakini kwenye ufahamu wako unakuwa unajua kwamba s nachokifanya ninachokitaka ni kueti baraka ya kimungu kwenye maisha yangu nikimaliza kufanya hivyo nasubiria kwa sababu baraka ya abraham inasafirishwa kutoka kwa baba kwenda kwa mtoto ndio mana tunasema sisi ni uzao wa abraham so lazima tuwe na baba ambayo yuko madhabauni lazima tuwe na baba ambaye kazi yake yeye sasa baada ya kuwa tumeweka sadaka madhabauni anakuja kuiaveti ile baraka ya abraham kwenye maisha yetu ana vipi anat kwa kutamka na akitamka kwetu kwenye ufahamu wetu tunaanza kukili hivyo tunajiona hivyo tunaona kwamba tayari tumeshakuwa hivyo na tunaanza kuitamka ile baraka angap meelewa aeluya haleluya umelewa vizuri yes. so this thistim bar- nafasi ya baraka wakati wa mtikisi kwa kiuchumi tunaona ushuhuda wake alipokuja isaka isaka kuna ukame nchi nzima lakini kwa sababu ya baraka ya abraham baba yake aliyotamkiwa anavuna na kufanikiwa baasifia sana meelewa so mtumishi wa mungu nafanyeje jipatie baba atake kutamkia baraka wewe sunaye tayari baba fuata kanuni ifuate kanuni ya baraka inachosema nenda kwenye kitabu cha mwanzo pale kumeangalia mimi nikikwambia shuhuda zangu ni mpaka pale ambapo nilipoanza kufuata kanuni kama hizi nikajua baraka haina hisia ingekuwa inahisia baraka yakobo asingechukua baraka ya esau ila kwa sababu haina hisia anayetimiza masharti mapema ndiye anayeichukua ni kweli isaka anayo baraka ndani yake lakini masharti anasemaje ntafutie chakula kitamu nile ni shibe roho yanguiflai ni kubariki amenelewa Sema kwa la Yesu Kwa jina la Yesu la Yesu Kwa jina la Yesu la Yesu Kwa jina la Yesu e bwana e kwanzia leo kwa sababu ya madhabau hii kwa sababu ya, ya sadaka zangu ambazo ninaziweka kwenye madhabau yako kwenye kwa jina la yesu kwa jina la yesu kwa jina la, la, la, la, la, la, la yesu ukawe ndio mwanzo wamimi kutembea kwenye baraka ya abrahamukawe ndio mwanzo wami kutembea kwenye baraka ya utele kwa jina la yesu kwa jina la yesu u hayupo abraham ila baba unaye baba unaye so ukiona umefata kanuni vizuri kila baraka ambayo baba anaitamkaga hapa madhabauni ile baraka ina abrahamic blessing kwenye maisha yako na kwa sababu ya hiyo blessing wakati kukiwa na ukame nchi nzima isak anaambiwa panda hapa hapa na akavuna wakati nchi ikiwa ina shida ya kiuchumi wakati ambayo kuna mtikisikwa kiuchumi mungu anakwambia fanya biashara hiiutaiw kutaiwabgani unafanya kutokea kwenye engo ya baraka ya mungu ambayo hiyo inakusaidia hata kama kuna ukame nzima mwishoni s anasema bwana ametufanyia nafasi naunazidikatika ch É, bwana é la Yesu la é é Yesu la kwanzia muda huu ukazikumbuke sadaka zangu zote ukaikumbuke uka jina uka uka langu ambalo lipo kwenye madhabau yako hii kwa jina la yesu ukakumbuke nafsi yangu ambayo imehesabiwauwa moja yawatua moja ya watoto walioko kwenye madhabau hii kwa jina la yesu baraka yaabaham nisafiri kutoka kwa baba kwenda kwa mtoto nami kwanzia leo nimechagua mtoto nimechagua kuwa mtoto mtoto wa nyumba hii kwa jina la yesu mtoto wa nyumba hii kwa jina la yesu mtoto wa nyumba hii kwa jina la yesuso nh ya kwanza umeiona hpo sadak nyapili lazima amahiyo baraka aliambiwa hivi uzao wako auwezi kuwa uzao kama hakuna baba na mtotoynya so, pili ni moyoni mwako kudhamiria kusema kwamba mimi mungu usha ihktitama niko na baba niko natembea na mtumishi wa mungu nafanya kazi lakini d sionimafanio nayoyata huwezi kupata mafanikio kama endapo mahusiano yako wewe na huyu mtu ambaye uko juu yako hayajawa imara mbele zangu mili ikusaidie sana kwenye ulimwengu wa e uliwenguwaatae nasafiri maz wa aia pia anaweza kutamkia baraka ikakaa yo nikikaa na mtumishi wa mungu akiwa kwangu ni peke yake bwana Amen. bwana pekeyake bwabwanaatamungu yes. akiwa kwangu ni peke yake ha baraka, baraka haiko kwa ast baraka iko kwa makuhani baraka iko kwa mababa so it lazima moyoni mwangu niseme kwamba huyu mtu kwangu ndiye atakaekuwa kuhani na huyu mtu kwangu ndi atakaekuwa baba mungu kitaka kunibariki pitishia baraka zako kwa, kwa na kwama baraka ya mungu i Zeni nikagundua kwamba lazima kwenye ulimwengu roho atambulike kama baba kwangu bwana sipia sana Amen. haya yanakuwa ni maombi yangu mbele za mungu katika jina la yesu baba kama vile abraham alivyombaliki isaka kwanzia leo niwe kama isaka mimi awe kama abraham mbele zangu ukisogea kwenye ulimwengu wa roho atambulike kama abraham na mi kama isaka atambulike kama kuhani kohani aaruni mi kama mwana wa israeli atambulike kama john mbatizaji mimi o kama yesu ambaye akitamka neno kwangu oh, yes. Uwe, Amen. Kwa kwa kwa mungu maagano hili langu la kwanza kwako kwamba katika dunia hii hichi ndicho kinywa ambacho nimekichagua kinwa la yesu kushoto iyo kulia ntakaa nyuma kwasababu naua ndicho kinwa ambacho nimekitangaza mabaya w ulimwengu walo eamwambia munuadogodogotoki kwaaka lazima nikiwa katika nyumba ya mungu kama hapa moyoni mwangu bwana si ongana mnanielewa vizuri moyoni mwangu lazima nikubali kwamba mimi nimechagua kuwa mtoto wa nyumba hii sio dhambi sio kitu kibaya ila ni kanuni ya kimungu baraka isia. baraka hi kanuni kakwanzia gu nimechaguaanolamyonimwau kitamka baraka madhabauni itoke kama kwa baba s wachunankaaa Yes. hili naenda mwenyewe kwa mungu kwanzia leo mungu mtambue mtuhyu kama ndio mtumishi wa mungu kwangu umtambue kama baba kwangu katika jina la yesu kama kuna barakamungu pitisie kwake kam uagushiakw jina la yesu nilijua kwamba sasa hivi ninayo sasanachokifanya nina, nina, nina, nina ninaifanyia mazoezi kila siku ili endelee kuwa na imara na kuwa imara kama nilikuwa na uwezo wa kuwa na ushawishi kwenye nyumba yangu sasa hivi najaribu kuwa na ushawishi kwenye mtaa mzima mzima kama nilikuwa mtaa sasa hivi najaribu kuwa na ushawishi kwenye wilaya kama nikiweza kwenye wilaya na jaribu kwenye mkoa kwa sababu gani baraka ninayo tayari ile kilichobakia ni kuimachua kuimanfest yani kuifanyia mazoezi kila siku ili endelee kutanuka na kutanuka na kutanuka lakini haiwezi kuja ndani yangu nimekusudia nitahesabiwa kama mtoto katika nyumba hii alafu wewe utakuwa ni baba kwangu Amen? Amen. siache kufuatilia masomo yetu mengine kupitia mitandao yetu mbalimbali mbali ya kijamii ambayo yote inatumia jina la pasta tony kapola youtube facebook pamoja na instagram namba ni 762153539 barikiwe