Hello, this is your pastor kapoainataka nikukaribishe katika kusikiliza neno la mungu tena siku ya leo biblia inasema neno la mungu ni taa ya miguu yetu na linatumulikia kila mahali tunapokwenda maneno haya yatafungua macho yako inawezekana kuna agiza ulikuwa wanakutana nayo kwenye maisha yako lakini liko neno ambalo neno hilo unalo siku hii ya leo karibu Luka sura ya mstari wa kwanza we'll we'll wauk 18nao yes, anasema akawaambia mfano imewapasa kumwomba mungu siku zote bila kukata tamaa ukisoma hicho kiswahili kilivyokaa imepalaganyuka kwa sisi tuliosomak sasa mfano ni nini mfano ni imetupasa kumwomba mungu au mfano ni nini kiswahili sahihi kinatakiwa kiwe hivi akawaambia mfano wa kuhusu imepasa kumwomba mungu siku zote bila kukatamaa then mfano unafuata Go, there was a story story inaanza hivi alikuwa anafundisha topic inasema imetupasa kumuomba mungu siku zote bila kukata tamaa then akatoa mfano unaofanania hilo jambo la kumwomba mungu siku zote umeelewa tuanze sasa wa kwanza siku zingi soma wote Uhum. wala wasikate tamaa stari wa sema palikuwa na mwanamke mwanamke the mnjanena anatia huruma obvious hana mume wake hana mtu wa kumsaidia alafu ile kadhi anaitwa kadhi zalimu ambaye bibia namuita hajali watu kwaye mthen zako hazimsumbui naenda pale lia weye kwanzia asubuhi mpaka jioni na anaposema akawambia mfano hai kwamba the story is not real ko story inaweza ikawa ni kweli ila ametolea mfano mahali so jesus is doing illustration sus iihreatatajasema mm -hmm. alikuwa akimwendea anasema alikuwa akimwendea endea not once alikuwa endea endea, not akimwendeaendea sawa yes. na anachodai huyu mama anasema nipatie nini haki yangu na nani na adui wangu adui wa maendeleo yangu adui wa pogress zangu adui wa afya yangu adui wa elimu yangu adui wa ofisi yangu adui wa kazi nipatie nini haki yangu ninasema kwa jina la yesu Amen. kama kuna mtu yoyote anakalia haki yako listen to this ukinisikia ninasema na wewe kwa jina, ukinisikia naongea neno sikutii moyo siku tii moyo noasi maneno ya watumishi wa mungu wanaoelewa zao rohoni hayawi suggestion yanakuwa a declaration. a declaration declaration ni azimio kuna kitu kinaitwa the declaration of arusha ni azimio la arusha walikaa kikao wakakubaliana wakasema this is what going to be done na tunaheshimu azimio la arusha mpaka leo over the years kwa maneno hayo ukisikia mtumishi wa mungu anasema hivi i maana yake kikao kimekaliwa in heaven azimio ni hili kwa jina la yesu Amen. kila iliyo haki yako mwaka huu yes. kama kuna ksi mada yote nayadai mahakamani yes. kama kuna madayote naydai ofisiitaiama wataacilia hakiyako, hakiyako. hakiyako. kwa jina la yesu Amen ukisikianasema so, hivinasema hivi kwa ajili ya tunakoenda mwaka huku mtumishi alisemaha miujiza kamab kuskiliza lauyu ldkwa muda mrefu sana tumekaa yuma yamiia ya, miti, nyuma ya ewaachwauniwakitumia miungu yao na ushirikina wakishika atamumungu wetu atatokea mbele ya vita zetunasema atakua ni ukuta wa vita zetuatakua yes. ndio ngao mbele ya vita zetuutaidisemb yes. tukiimba ul iemonawau unaimba kwa kuwa kweli umemwona yes. mwaka hu mwaka huu utaenda nje wewe Una, safari ambayo ambao Amen. Yeah, unajua kuna wakati kuna wakati unatakiwa uvunje seko za ukoo Isu, si laana. So kutu, kutu, so nasema seko za ukoo yni kijijii mnazunguka mlemle tuda yeah. yeah. sema haki yangu yoyote liyoshikiliwa yeah. inakoshikiliwa kokote yeah. liko neno la mungu leo yeah. la kuiachilia dmwamb ukiona vimetulia vimetuliaukionavndini kwa mdatavijagoa milele lita a dutmbulmo vimebana vikaaciavimezuia yes. vikapishasema vilishika kwa muda tuumempelekeaosha su n alauuel ayoaaaaaaeiayaoaliokaaayo mda mreuwanaiaciwaoowowanawayo anaachikaia jia laesuani wa muda tu, ni kwa muda tu nenda kwa watu watatu watatuambie mu, kwa muda tu tueua yes. yes. mwambie tena ni kwa muda tu yes. hata mimi nateseka nahiiik kwa muda tu yes satuli mnakumbuka tulipoachana mi na nyinyi tukaa nazungumzia habari za watu kusema na mioyo yao ya ndani kwahiyo mjue kwamba watu wanasemaga moyoni mwao hatumpi kazi huyu wanasema moyoni mwao hapa apiti wanasema moyoni mwao tufanye ubaya huu safarihii tutagonga na hawo watu wao wa ndani watasema achi Yani this year? You, this year, koma chochote kilichokushikilia usikikatie tamaa yes. kimeshika hiyo nafasi kwa muda tu yes. hao watu wanakusumbua kwa, yes. kwa muda tu kwa muda tu nasema hivi mateso hayatakaa maishani kwako milele please hii biblia mungu anachotaka tulipe gharama moja tu ajataka tutohela hajataka tuonge mchungaji au tuonge mungu mungu mwenyewe aongwi ana kila kitu na sio watumishi wake wenyewe ndo hivo hivo sisi tukikupa nafasi ya kutumika na sisi kwa hela zako ni tumekupa tu fursa yawee kubarikiwa kwenye maisha yetu <laughs> kiri, na, ukambio, weesi, <inaudible> na kazi ya mungu itaenda <inaudible> kama unabisha jaribu <inaudible> bari yetunabisha jaribub hatumtafuti mungu hatununui muujiza all what god want, ni sisi tuone na hizi lugha kwenye biblia ni lugha za picha zinatusaidia kuona mapichapicha ili sisi tuyaamini hayo mapichapicha kwamba hayo mapichapicha yanaweza akawakwenye maisha yetu Amen. sasa i nakwambia mwananguujizahuyumamaurahaya maisha a mm-hmm. lakini kwa kuwa mjane huyu ananiudhi nitampatia haki yake asija akanichosha kwa kunijiadaa mjai hu alakini kwa kuwa mjani huyu ananiudhi kwa... it okay? no itampatia haki yake asija akanichosha kwa daima. Swali ni hili alimpa kwa sababu anajisikia kunijii hilialaa saba ni wakati wake wa kupewa alimpa kwa sababu uh, uh, anaundugu naye alimpa kwa sababu anatia huruma endelea kujitirisha huruma naenda kwenye ofisi za watu nisaidie tu nisaidie ukishajua kesho unaenda mahali fulani fulanibanachemba kwa maana mtu wao mekupa, mekupa mtu wa ndani mi nimekupa nimekupa ujanja mwaka huu ppiga mtu wandani wataachia tu piga mtu wandani piga mt naongea na, na moyo wake naongea na nafsi yake katika jina la yesu ye yeah, anayekaa kwenye kiti ni kasha tu mi naongea na mtu wake ndani kwaajilamtu so, wa ndani wa mtu unauweza wa kutempa naye akambia naez yes unaweza kuhak mfumo wa mtu yoyote wa maisha bwana asifiwe bwana yesu asifiwe bwana yesu asifiwe jamaa akasema japokuwa mtu huyu mimi sijali watu sipendi watu lakini asivyoacha kufanya nini asivyoacha kufanya nini asivyoacha kufanya nini ukijineneyako kabla mjakaa mwambie hivi mwambie baadhi yenu mlihitaji tu kuendelea kumjiajia mungu mara nyingi muone matokeo mmeairisha mapema asivyoacha kunijia mara nyingi amemjia malaheathin angeisha ishina nane so the whee yougave up thats wee yoshemale kiyo sio kwamba aiwezekanikma liaaasweyieish siokwamba aiwezekani iatulichoka ukakat iomaatulbioyo yetu isichoke ogopa sana kuchoshwa moyo always have the vibe of life to push bwana sanakuchoshwa moyobwan akasema bwana sasa anatoa tafsiri ya illustration yake sikilizeni asemavyo yule yayakesikiii mungu mm. je mm sikilizeni anavyosema yule kadhi halimu anasema mungu je atawapatia je hatawapatia hatawapatia nani haki. haki kina nani eh? wanaomlilia naye na ni Wow. neno yulo mvumilivu manaake walikuja jana na ishu ya gari leo amekuja na amekua nashu aumba njo tena benki yake imejaa bado io kii o sijifanye mungu awezi kutoa wakati wen weogopaaeleiae tukaendanyuma tulipopoteza kitu chochote cha maana niwakatituliosema so kwa maneno haya hakunaga kitu kinaitwa haiwezekani yes. na hakunaga kitu inaitwa imeshindikana ila ipo kitu inaitwa hivi nimechoka lakini huyu mama anasema hivi kwa vile asivyoacha kwa vile asivyoacha sawa nimeomba siku kumi na nne sijata matokeo lakini sitaacha kukamanyaga hapa kila alhamisi kwa vile asivyoacha sema sitaacha sita mwambie mungu jipange kabisa mungu jipange. juzi nilikuwa nasoma mstari wakati nasoma mstari naandaa somo la leo nikasema hivi ile ile ni mvumilivu kwa ukiwafuata wanadamu wanasema hivi eulishanieleza nimekusikia lakini mungu hajawahi hajawai anaendelea kusikia, Anendelea kusikia. Anendelea kusikia. Anendelea kusikia ukiwa umekaa sasa chinisasaka mgeukianiyakomwambie hivi mtumishi wa mungu nikwambie jambo mwambie mtumishi nikuambie jambo ni hivi kwenye maisha yako wewe ndo unasemaga inatosha lakini mungu haishii njiani na mungu je hata wapatia haki wateule wake wanaomlilia mchana na usiku naye ni mvumilivu kwao mm-hmm. nawaambia atawapatia haki upesimapema yes, wak- yes. sana mwaka huu wala yes. sana yes, zitaka Amen. sana zitakaa yes. sio lazima yes, mwisho hatachelewatasmootaimatufheash Some of us will yetu itarudi na profit itarudi mapema kabisa januari kabisajanuarimbia mapema sana narudia na tena watu wa mungu maandiko haya tumepewa na mungu kazi yake anachotaka kwetu tuamini tu imani ni kuwa na hakika ya mambo yanayotarajiwa ni bayana ya mambo ya kuna mambo ya onekana, lakini yanaonekana ndani kwa hataki tuishi kwa mambo tunayoyaona huku nje anataka tuishi kwa mapichapicha haya k unaporelate issues za maisha yako relate na stories you see in the bible not what you see on the physical bwana icalbwaas unachukua picha unasema hivi sitaacha kuomba kama yule mwanamke yani kwenye kichu chako unaji, unajiubilia unajiambia wewe kwamba sitaacha kuomba kama yule mwanamke kwa sababu yule mwanamke alikuwa amemfuata yesu amemfuata kadhi za akamfuata na hakuacha na kwa kuwa hakuacha akapokea majibu na mimi sitaacha na yesu amesema je mungu hatawapatia haki watu wake wateule wake wanaomtafuta yeye mchana na usi na yeye ni mvumilivu kwa, kwa. alafu yesu anamalizia na kitu hapo anasema msiawambiaatawapatia haki upesi, haki upesi. Walakini. Walakini. Mwana siku wapati. anakuja sasa kukupatia haki au siku anayosema wama ndo nakuja natokea sasa je ataikuta hiyo imani sasa I want to talk to two na kuzungumza mstari wa kwanza mahubiri yangu anakaa mstari wa kwanza na mstari huu wa mwisho ni wa wakm anasema je mwana wa dam mm-hmm. ataiona imani duniani siku akija yes. manake ikiwa sasa ni time nijambo lako kujibiwa mm? mwana wa adam akija ataiona imani imani inayozungumzwa hapa sio imani ya kuwa na uhakika na mambo ya watarajiwa yo imani inayozungumzwa hapa ni imani tunaita continuous faith imani ya kuendelea kupush jambo are, are you, are you what I'm kwa sababu imani sio kwamba nime ai nikajibiwa even ability to continue is faith. Yes. sijaona lakini natarajia kuonajibu ikijaaitajiki tenaso imani ni wakati tuko kwenye mchakato wa kusubiri jibu swali ni hili anapokuja kuangalia mchakato wako kuja kuleta majibu ataikuta ile imani ya kusema hivi lets continue i keep on looking for you, God. naendelea kukutafuta mungu naendelea kukuamini juu yahili jambo naendelea kukuamini ju yahili jambo naomba kwa sababu naamini utafanya See? Yes. You, you heard what I'm yes. naomba sio kwa sababu desperate naomba kwa sababu in my heart naamini una uwezo wa kufanya i feel with all my heart this thing can be done nimeona kwa macho yasioonekana kwa macho there are pictures in in my mind i have some imaginations in my mind naona naonasibii ya hili jambo kufanyika naona naona naona so huyu mama aliamini kabisa kwamba kuna namna tu huyu jamaa ndo mtu pekee sina sinap tofauti na miaka ya sasa they could go to uh, maybe court heto lakini huyu mama amefika mahali kadhi manayake akim sindio yes. amefika mahali hakuna option ya akimu mwingine na ndo imani ambazo mungu anataka tu, nazo imani ambazo unafika mahali unaomba sika na kwamba una tu option ttako kwamba napiga prayer ikigoma <laughs> nampigia kaka tunapoingia kwenye maombi kumtafuta mungu juu ya isu fulani juu ya jambo fulani We take away all usipofanya wewe hakuna sema bwana yesu, yesu. wengine hapa mjini tuna wewe, tu. mdini, tuna wewe, tu. wewe. my heart hivi ndivyo navyojiona siku zote za maisha yangu kila ninapoenda kwenye maombi naenda kuomba kana kwamba sina mtu wa kumpigia otewakumpigiau hata kama una connection na rais wa jamhuri ya muungano wa tanzania hata kama una connection na billionaire duniani always in your life believe nisipomshirikisha mungu hili alitokei okay? wengi wenu mmekwama kwenye maisha kwa sababu you have little little options of yours umeelewa you pushing and think mungu aoni moyo unazuga wakia mchungaji unamzuga kwamba mchunaji mi namwamini mungu oyoni mwake na sahivi mungu akijichanganya akizingua yuko k bibia anasema amelaaniwa mtu yule amtegemeaye mwanadamu na kumfanya mwanadamu kuwa kinga yake alafu alafusaivi na moyoni mwake amemwacha mungu huyo mtu according to the Bible, anasema hata yaona mema yanapotokea kukwambia leo hii nimekuja kukwambia jambo moja tu mwaka huu kwa na mungu kama anasema yeye mwenyewe anapenda kuaminiwa he love to see his in him anasikia raha kuaminiwa anasikia raha kama wewe watu akiut najisikianask kudhairkam <coughs> mungu anapenda kuaminiwa yes. ngonezi anapenda Ana kuaminiwa mungu ambia huyo mungu uliyekuja kumtafuta hapa anafurahi kuaminiwanahivi <laughs> <laughs> <laughs> no, pasipo imani haiwezekani kamwe kumpendeza mungu pasipo imani uo him w kinachomfanya mungu afurahi sio ile bidii kwenye maombi kinachomfanya munguafurah Bwana Amen. Hallelujah. Amen. Hallelujah. Amen. soma pale amelaaniwa mtu yuleyeemia sura kumi na saba mstariwa tanbwa asema hivamelnwa mtlaegeeanasemawasome virp sb kwanziamstaaa umefika yeremia yeremia karibu na kitabu cha nani hapa katikati hapa hapa katikati ya luka na warumi <laughs> kikuta hapo baadaye unaakikisha unafanyiwa <laughs> sia natumia ya, biblia ya wanikolainasema Twen- bwaa uh-huh. amelaaniwa mtu yule amtegemeaye mwanadamu amfanyaye mwanadamu kuwa kinga yake na moyoni mwake amemwacha bwana amelaaniwa mtu yule amtegemeae mwanadamu, mwanadamu na amfanyaye mwanadamu kuwa kinga yake mi najua sinanii unajua mi naoshukuru mungu wangu yuko serikalini najua kabisa hata iweje mungu anakuchora anasema niendaga every moment unapotoa option ya mungu na kuweka ya mtu yani pya mtuiwkeungu khuyo mtu sio kwamba ukiwa chini mtu anaweza atakupa anaweza akakupa lakini anakupa mradi uliolaniwa listen to me this is my of life hata kama najua kabisa nataka kufanya jambo na ili fulani na fulani na fulani wanaweza kunisaidia i i don't go to them first I pray and you know what i do fah nipe mimi kutoka kwenye moyo wao nipe nipe mimi kile kitu nipe bwana yesu ukinipa wewe umenipa We bwana asipoujenga mji All right. mungu asipokupa mradi Wakupa wa kupaa wamefanya kazi huyu ni mradi hewa mungu asipokupa nguvu anayekupa nakupa makapi umeshawahi kuvuna mpunga makapi wewe shamba linaonekana linapendeza unakuja kupukuta kupukutalpitjpt thelathini zigo limejaa namna hii unasema nimepiga unawambia mke wako mama huku tumepeta ya jidaebadiufuyaaua sasa watu wanakata wanapuuta namna nini kupeta wanafanya niniwanafanya ya kwanza kwanzauamini kwenye ungo hamna kitu makapi makapi imeandikwa kwenye bibilia umu ndivyo walivyo watu wote ambao mioyoni mwao wanajipanga kushinda kwa uwezo wa wanadamu wanakuwa ni kama watu wanaooa bibiimeandika tau cha isaya anasema wanakuwa ni kama watu wanaoota ndoto wamekalia viti lakini kumbe hawajakaa wanaota ndoto wanakula na kunywa maji lakini hawana wanachokula wameota ndoto meza imejaa vyakula ukiamka asubuhi umekaa kwenye foronya meshawai kuota ndoto mepata <laughs> <laughs> moja, ndoto <laughs> umeokota ume hela au mtu amekupa hela alafu una madai alafu naamka asubuhi unajua unaweza kwa nini nimeamka kwa nini baki kule kule ndotoni ndivyo alivyo kila mtu anayeaminishwa na watu kwamba umepata ii umepata ino life niliwahi kuwashauri mimi nikamwambia njo tuombe kuhusu ishu flani njo tuombe njo tuombe kanava naomba alafu wenyewe wakawa wako bidii kutengeneza mifumo unaelewa mifumo tunaita connection mnaita backups naita backup system mengine mnaita lakini unatengeneza mfumo na unauamini mfumo kuliko kwa sababu uweziamini siku ambayo unaingia kwenye mkutano ambapo natakiwa yule ndugu ambae ulimwamini awepo bmn <laughs> <laughs> <laughs> <laughs> <laughs> <laughs> <laughs> <laughs> Wa ilioondoa ujasiri kwa mungu niko hapa kukwambia mtu wa mungu yes. mungu kwa kuwa aonekani kwa macho yes. anajua kutempa na mifumo isiyoonekana kwa macho anaweza akapigana ita zako the scene. Amen. watu wanashanga vita zinapigwa nawajui nan anapigawatu yes. wanashanga wanadondoshewa mawe na wajui mawe anatokea wapi yes. Wana wa Israel, in their days kuna wakati wana wa israeli wanaingia vitani adui zao wanategemea kwenda kukutana na watu wanaopigana nao kwa mikuki mungu anawambia msipigane msipigane chochote acheni itawaonyesha okovu leo hii wanaingia vitani namna hii wanaingia kupigana biblia inasema yanashuka mawe kama mvua mungu anatanga watu mawe imagine Jehovah in heaven najua jehova yani, nz kwanza... <laughs> otetumwaze jeovjehova tunamwita baba si sindio eh? sasa nataka nikushushe mpaka levu ya kumuwaza baba wako wa duniani mwaze baba wako wa duniani uko kwenye ugomvi na mtu sawa alafu baba wako wa duniani yuko engo fulani kwenye kichaka anaona adui yako anakuruishia ngumi baba wako anachukua manati Mm. jamanashtukpiga hey, ndivyo itakavyokuwa kwa adui zako wote Amen. watapigwa na watajua kipigo kimetokea wapi yes. maana tunaye mungu asioonekana kwa macho yes. anapromosha makonzi yake sema pona yesu na kutegemea wee peke yako sema na kutegemea, we peke na kutegemea we peke wewe peke yako ha- wewe ndiyo msaada wangu ofisini kwangu kwangundio msaada wangu kwenye miradi yangu ndio msaada, wangu, msaada wangu, wangu kwenye kazi yangu, ya. yangu. sitaacha kukuomba. Sita kukuomba na najua umesema hauna choki wewe ni mvumilivu nitakuja kwako tena na tena nitakuja kwako tena na tena sema kwako ninayo ahadi ya kuipata haki yangu kwa sababu hiyo e bwana nipatie haki yangu upesi sawasaw tauona mkono wake Amen. nasema wenyewe hauonekanagikwa macho lakini huo kwa kazi zake Amen. mkono wake hauonekani kwa macho ila unaonekana kwa kazi zakema unaonekana kwa kazi zakewatuwa mungu kule njemnasikia nachok sema unaonekana kwa kazi zake sema mkono wa bwana unaonekana kwa kazi zake nitauona kila jumaa nitauona kila jumaa nne nitauona kila jumaa nitauona kila alhamis nitauona kila ijumaa nitauona kila jumaa nitauona kila jumapili nikitaka msaada wake jumaa nitauona nita nikitaka msaada wake jumaapili nitauona nikitaka msaada wake jumaa nitauona nikitaka msaada wake jumaa nitauona nikiutaka jumatano nitauona nikitaka alhamisi nitauona nitauonanikiutaka ijumaa nitauona haleluya sema mkono wa bwana huko juu yangu. Uko yangu na huo ndio ujasiri wangu, na huo ndio ujasiri wangu. daudi anasema i have confidence in this that a anasema ninao ujasiri huu ya kwamba nitauona wema wa bwana katika nchi ya walio hai maanayake nini kabla hatujafa lazima mungu atuonyeshe wema mtu yoyote anayetamba kujiua kuua anasemantakuua mwambie hivi nitauona wema wa bwana katika nchi ya walio hayo wema wa bwana bwanauoni kwenye nchi ya mauti unauona wema wa bwana kwenye nchi nchi nchi ya ya ya walio nauliza dar ni sio na watu hai wewe. Na watu wewe ndani nchia wewe kwa sababu ho kwa jina la yesu wema wema wa bwana ya jumaane, tulikuwa tuko morogoro kwenye tuko kwenye maombi maombi tukaanza tukaanza kuomba tukaanza kusema tutauona yutuna y uan turgow tutauona wema wa bwana katika nchi ya walio hai baadaye mkurugenzi akaenda akasema hivi nchi imeamriwa kututendea mema maana hii inaitwa nchi ya walio hai hatuko makaburini hapa tanzania sio nchi ya makaburi nchi hii sio kaburi chi ni nchi ya walio hai na kwenye nchi hii ya walio hai sisi tutauona wemawa bwana we don't see the goodness when we aredeti yani, ukiwa ku kule, kule ushakufa naaminiutakuwa mbinguni <laughs> There are things mimi naomba mungu atusaidie kwa ajili yetu na watoto wetu mungu atupe kwa macho yetu tuone watoto wetu wakiwa viongozi wa nchi hii oh yes atupe kwa macho yetu tuone watoto wetu wakimiliki biashara za maana nchi hii tuone wema ambao mungu ametutendea kwa watoto wetuumekuwa yes. ka, kipofu kazee umechoka ndo naambia hivi mtoto wako ametauliwa kuwa katibu wa un hata kusafiri maskini ya mungu kupanda ndege huwezi awesuutusie mapema ndugu yangu tashind kupanda ndegemtotowako akiunabakimjbayko ai atatena sio ntakuwepo tu kama mzazi ambaye amesaidiwa na msaadau ah, ah ukiwa na afya na nguvu yes. na uzima na hela sema yes. kwa sauti nitauona wema wa bwana juu ya watoto wangu katika nchi ya walio hai, hai. hai. sitasubiri nife kwanza Sita ndo nisikie watoto wangu ameinuliwa sema nikiwa bado niko hai nikiwa bado, niki bado nina nguvu watoto wangu ataniheshimisha mama mmoja mtabirie mwaena baba sema watoto wangu ataniesisha wa kwa sauti ya ujasiri watoto wangu ataniesisasema mi kama wee ni mama ema mii mamayao eni babaababaya sema mimi baba yao nitauona wema wa bwana katika nchi ya walio wa haya kama unaamini pamoja na mimisema mina kubwamteiyou oboanaikwambiahiseeso ondoa macho yako kwa watu na vitu anweka macho yako kwa buana amesema amelaniwa yes. mtu yule amtegemea nani wanadamu. wakikupa wanadamu chochote kwa sababu umewategemea listen mungu hutumia watu lakini subiri mungu atumie ujanielewa mungu anatumia watu kutusaidia na kutusogeza sehemu sehemu lakini subiri lakiisubiri mpakamungu amtumieautegemea ukisimama upande wangu na mshukuru munguukicagua <laughs> kuaupandewa karibu show sema nitauona nitauona wema sio, 27, 27, kuwa, nita wema wa wa bwana sio ni kifa ya mstari eeitauaitkua itauona awawa aika hawai I have confidence on this zaburi ya ngapi cholea, cholea kama aburangapichole kujaima anasema anafanyeje naamini na naamini kuamini manake imani mane mani ni nini ni kuwa na hakika na mambo tarajnaema hivi ninauhakika na hili taraja langu kwamba nitauona wema wa bwana katika nchi ya walio haya n e wy ip umeelewa sasa hii ndiyo sababu kwa nini inaomba hii ndio sababu i naniona kila alhamisi nakimbizana na maombi kwa nini kwa sababu ndani ya biblia yetu tumeandikiwaambia kitutmun nikwambie kitu sisi kwenye See you need a Di Christian lifestyle. Christianity It's not a religion. But Christianity is a lifestyle. It's a lifestyle of faith. It's a lifestyle of faith. Christianity is a lifestyle of faith. Hallelujah. is a of faith na faith haisubiri ione kwanza faith inatarajia so kinachomfanya mkristo aishi ni matarajio yake sio matokeo ha? matarajio what you are hoping for matarajiohanatakiwa kaa hapo yuko yako imani ndio maisha ya mkristo sisi tunaishi kwa taraja kwa hiyo ona kinachotakiwa kikupe wewe sio matokeo sio yanayotokea saa hizi sio yaliyopo kinachokupa pump of life wewe ni expectations so when you go to yu achana na kuomba mungut Uh -uh. omba hivi bwana yesu ninaona kwenye maisha yangu this is where i want to be father i pray in the name of jesus i want to see now the door of possibility kuna kitu nakiona ndani acha kwenye maisha yako kuombea tu yanayoendelea start pulling the expectation bring them here create a bigger picture of your life Hallelujah. and then go there mengine yote ni ya muda tu they wont stay long nakumbuka kipindikioakati na kipilipiliunaamini kwamba aiz unanywele mengine yote ni ya nini just kuna kitu ambacho ni kikubwa kuliko lilopo hiyo ndo ikupe push ya hiyo ndo ikupe mvu ikupe msukumo wa kuomba kwa nini tunaomba kwa sababu hatuna mtegemeo lolote sisi hatuna yaani ni hidvi mtu wa mungu sio kwa kuzuga sio kwa kuvunga yaani maanisha sina tegemeo lolote in my life after all sina mtu kiivyo anayenipenda mimi kiivyo kwenye huu mfumo kwenye hii serikali kwenye hii ofisi katika ndugu zangu ndugu zangu wengine wananionea wivu ndugu zangu wengine hawapendi kuona aniikaa hapo nilipo washikaji zangu wenyewe wanajifanya wananikubali lakini awanyikubali kiivo anakomia kwahiyo unaweza ukaisi unamwamini mtu kumbe ndani ana pepo la kukupotosha eo ute wakati petro anamwambia yesu ana vision yake amekuja duniani a vision, ya kufa msalabani ili niko hapo, hapo akijichanganya mtu anampa na alionyesha alitoa panga akakata kula manake wewe sasa uliv ungemeanaaribu ya maisha yako really misaada mingine unayopokea mtu anakutoa kwenyefikiiusu akutane na mtu kaka zake sio alimuuza okay. tuanzie hivi ameenda kuwatembelea kaka zake sawa yes. kaka zake wanamwambia bwanandoto kaja tena kaka zake wamemmaindi wanadaka kumuua tunakubaliana ona hiyi wote kaka zake kumi na moja awamtake awamkubali yusuf anaendelea kuwambia tu mi naona hivi mi ndoto yangu iko hivi an kuna na ffmbili ffya kwanza usiongee sana ndoto zako wat asia apilingeandoto zkoi mara yini na yenye aa endelea kuyaepuka matatizo utaendelea kuwa maskini njia ya yema, matatizo ndio ina hela ndiyo maana tunaomba njia nyepesi na kufanya hata uombi si nyepesi sika uombi upite kwenye njia ambayo mwenyee ukikazaanu leo nimeamka wanaume wenzetu kwenye bibilia waliingizwa kwenye matundu ya simba kwanza kabla kablaawajawa waziri mkuu daniel before became a a prime minister minister he was in the lion unataka you, a prime minister, you are given mkuuaemeahinata watu wote waliotoboa kwenye bibilia njia zao hazikuwa azikuwa kwa nini kwa sababu mungu alikuwa kuwaondolea options na wasaidia kuaondoleataaa nakumbuka yusufu alipoota ndoto akawahadisia kaka zake kwamba nimeona masuke yakiniinamia sawa alafu ndoto nyingine akasema nimeona nyota zikiinamia alafu na mwezi na nyota na venyewe vikaja vikaniinamia baba yake akamwambia wewe wewe siseme tena hivo alafu baada ya muda yusufu akusema tena akanyamaza baba yake hii sasa ni ufunuo ambao nimefunuliwa mimi jamani nimesema nimefunuliwa na kwenye vitabu vya thiolojia nimsa nimesoma kwenye bibilia ni mimi roho mtakatifu ndo tumefunuabasema hvo wani imeseamesema hivo, hivo. miakueleza anakumbuka the the father also was was alikuwa alikuwa it and it never started with joseph it was in the Iko Abraham, alikuwa mungu anambutheababaanaaotauualimsemehaa katika ndoto akamtoa ne akio ndotoni hivi twende mpaka kwenye mchanga wa baharini the man was not he was dreaming and yet walking anaangalia mchanga wa barini and and then anamchukua anamwambia hivi angalia nyota it it was was was a a dream dream yet he watching kind of iana anamchukuaanaambangaliaotaza anis wsaahao haoalitakiwa uone barini na ni usiku sasa, usiku sasa mchanga wa barini either it was usiku na mchana at the same time but whatever mchan It kwenye, kwenye, kwenye ukoo abraham alikuwa mwhotaji isaka naye isaka naye aliota ndoto sawa yakobo akawa mwotaji ndoto mmoja wa mtoto wa yusufu anaitwa nani a mtoto wa yakobo anaitwa nani yusufu katika ule ukoo yusufu ndo anapewa maono na ndoto na wach yusufu alipoota ndoto alafu akawa amekaaz yakobo anakumbuka abraham ili mungu amfanikishe alimtoa kwenye comfort yeah. alimwambia vitoka wewe uende mpaka nchi nitakayokwambia Na nawaambia tena ntakayokwambia nawambia teile njia unayoogopa kuijaribu ndio njia yenye yako That's why we need God namhitaji munguwaniniwakati mambo yako mepesionenda kaanzishaolibiashara liumuanihnio mimikubwae So, unaishi aunahata kituha kufanya usiku shinda kulala mekaakuanzia asubui mpaka jioni nasikiliza u nyumbo za kuabudu aushtuki hata kushtuka ingia kwenye vituwnagu nastawajaji awkunishkuw saabu najua mama kwenye ili awezi kunitoa baba hawezi kunitoa shangazi hawezi kunitoa unaanza kuimba kaika imbo ambao tulimbaga zamani kukoukwata wwkion hivo ujuekamian halafu alafu mama nyumbani unaini virgin... wewe yesu nimebaki nimebaki nawe nawe ni na wangapi mliwahi kuimba mliwai kuimbaimbo kukwata mm-hmm wahanga <laughs> <laughs> au napiga letenzi usini sinipite moko i manake ujua hapo vitu vimeumana vitu imevaa nini unapo ugikipande hii hapo mwanangu vitu vimeumana wekusema baba katika Una mungu unaujia moyo wangu bwana nitizame bwana wee usiponitetea hapa nimekuisha mimi sara za namna hiyo ndio mungu anatokea kama mwanangu kama anaenda kumwokoae kumsaidia mtoto wakeunarujia utauona wema wa bwana katika nchi ya walio haibaba yako hata kuacha uwaibike yes. mwaka huu atanyosha mkono wake usio mfupi yes. anasema mkono wangu usio mfupi yes. hata usiweze kuokoanitegemee tu mimi yes eysema ataniokoa. ataniokoa na mtego wa mwindaji so yusufu akaacha kuhadisia ndoto zake sawa yes. alipoacha kuadisia ndoto zake babake akaona babaake akaonakabisa huyu mm, atachelewa kufanikiwa hawawati watoto wao kwa kuwa bemenda they they put them them in in in problems they take them high in the the storm storm on their back alafu helanaondoknmnhmtnaaaakiwa naangaika nd kwenye maangaiko yako mengi you are learning to depend on maana kila mengiiachudiomaakiltl kuna siku tutakuwa tunakuja hapa tunalia t b mnuusade takuasia njia yako Amen. utauona msaada wake Amen. babake babaake ys akaambam alipo mwagi wa mafuta baba ake kakatumekanam mafuta dneba pelekea ndugu zako chakula chakulae somti ise somti is outhi ftu kakabuk wakaanza kumwezia kslt akaambia plotatizo kaka zake wakaanza kumzuia kweye maisha watanyu wengi wsiogopemwangu e, upande wako kchako ktaktuupande wako nusio haleluya aleluyamwambie <coughs> dili hapa mungu ndo awe upande wako ambdili mungu awe upande wako alipoona yusufu amepeleka chakula Watch what yusufu alipofika akawambia ndugu zake hivi nimeleta hiki chakula abia uh, naona bwanandoto amekuja wakaanza kusema wao tumueni mungu akiwa ameweka kitu nani yako alafu unamtegemea yeye kweliwatakukuta yeah. oh, yes. wewe ndo anakuomba msaada yeah. bibinasema walipokuwa wanawaza kumuua wao kwa wao waasemezana wao kwa wao wengine wakasema tusimuue tumtumbukize simo wengine wakasema kumtumbukiza shimon ndugu yetu tukimwacha akiliwa na wanyama wakali itakuwaji tutamweleza nini mzee biblia inasema wakamchukua wote kumi wakamtumbukiza shimon alafu wakamnyang'anya nguo wakaitia damu damu ya kondoo tafsiri yake ni kwenye msalaba ni hii ilikuwa wamuue nguo iliyokuwa ingia damu yake sasa imeingia damu ya mwanakondoo So, awakuweza kumuua kwa sababu they kwasababu ep yachakua ndiv takavyokua kwenye maisha yako they won't kill the anayetaka kukuua Asira yake itaishia kwenye la yesu. they took the ram instead kwenyejina the guy wakapaka damu kwenye nguo yake baadala ya kupaka damu yake wamepaka damu ya kundoo sindio kmanakep ya kifo chake kifo cha iocndio maana na wewe ni ngumu kukuua nasemaajaelewa nasema wewe ni ngumu kukuua sema option ya kifo changu ilishatoka yesu kafa sehemu yangu sema marehemu hawezi kufa mara mbili eti gari ya msiba imeenda halafu walikuwa watu kumi ndani ya gari alafu na eneza na maiti mlendani ukitangaza let's say wewe ndio miradi yayo unatangaza sasa jamani taarifa zimetokea wamefariki dunia utasema wamefariki watu kumi na moja wamefariki watu kumi na maiti kwa sababu kwasababu marehefumaambili manake nini yoyote anaetafuta kukuloga kashchelewa kwa sababu yesu alikufa kwa jina lako sema kwa sauti yako ya ujasiri marehemu afi mara mbili yesu alisha kufa kwa ajili yangu. yangu kila takeetupa uchawi wa kuniua wa sema mtu wa mungu sema hayo maneno kila takeetupa uchawi wa, wa, wa kuniua utanasa juu ya yesu. yesu alafu yesu akiuonaaafu hai wakamchukua yusufu wakamtumbukiza shimoni walipomtumbukiza shimoni wakati we, wale kumi wanaondoka wawili wakarudi wakasema sio sawa wakamtoa wakamuuza kwa wa walipomuuza kwa wathf wa the boy bo lakini katikati ya zile changamoto ndio anachivu ndoto zake ndio anaachivu ndoto zake aliwekwa mahali ambapo hana baba hana mama hana kaka hana dada yuko yeye na mungu peke yake ndiyo stahili yetu mwaka huu tuingie mahali ambapo tunajua hayupo baba hayupo mama hayupo rafiki hayupo ndugu hapa mungu asipotokea mungu asipotokea sina msaada na hapo ndipo utakapomwona mungu in yeah. sometimes is depend on they tend to reduce the presence and the availability of god in our life Kwa mungu anaona kama hata sisi wenye disai yetu yakumuhitaji inakuwa sio kiivo k tunamtaka lakini atumtaki lakini namtakaikama tunamtaka daudi anasema mtakee mungu na nguvu zake ifike mahali real kabisa kabisa asipotokea hmm? asipo sina msaada na watu wajue huyu ana mungu nyuma yake ikimalizia kabla tujaingia kwenye prayer. mama yule bibi anasema hivi yule kadhi anasema hivi kwa vile asivyoacha kunisumbua kwahiyo hakumpa kwa sababu mama anatia huruma niko hapa kukuambia hivi kujitirisha huruma kwenye maisha hakusofu matatizo mwambie jirani yao mwambie tena mwambie tena kao matatizo yetu asoviu kwa sababu eti tunatia huruma au tunaingia mbele za mungu hivi najua bwana atengenezanatengenezae jamani wale waukwata kama hapo, wa It do quick because you you feel sorry Or you look pity no anafanya kwa sababu ameiona imani anauliza je akija ataiona imani mwanaake fadha usinione anaendelea kuja hapa kila alhamis ni nika sabab badoutafanya hili jambo yes. utafaya sema bwana yesu. bwana yesu kuna kitu kinaniambia ndani, kitu kina ndani. Utafanya, jambo. utafanya jambo sema kuna kitu kinaniambia utanitendea jambo. Uta jambo sema ee bwana moyo wangu unakuamini akili yangu inakuamini ndiyo maana ninaomba ndio maana ninakutafuta wewe nina ili nikuone kwenye maisha yangu kwenye. Peke, yako peke yako ndiyo msaada wangu wewe ndio kimbilio langu wewe ndiyo nguvu yangu, yangu. ulisema tukuite utatuitikia sema sitaacha kuita maana ninayo ahadi ya kuitikiwa sitaacha kuita maana ninayo ahadi ya kuitikiwa sitaacha kuita umenipa ahadi ya kuniitikia bwana sijajikatia tamaa sijakatia tamaa hali yangu sijakatia tamaa biashara yangu sijakatia tamaa mradi wangu sijakatia tamaa kazi yangu sijakatia tamaa mahusiano yangu sijakatia tamaa maisha yangu utatokea imani yangu inaniambia utatokea usichelewe bwana unayo ahadi umenipa utatokea kwa upesi utatokea kwa upesi kwa jina la yesu yeye aliyesema utatupa haki yetu upesi kwa jina la yesu kabla mwaka huu haujaisha kabla mwezi huu haujaisha tokeaye bwanaamkaye bwana adui zako atawanyike na adui zako ni adui zangu katika jina la yesu yesuamkaye bwana adui zako atawanyike aaiene mradiwakoaihttheaawaneno la munguni awa ungui makiwamakiwambia wamungu akiwaambia wana wa israeli akimu, wa Israel, leo hii mnatoka nchi ya misri mnaenda nchi niliyowandalia sawa Ala farao akimjibu musa hamtoki ugomvi unakuwa sio wa musa na farao tena ugomvi unakuwa ni wa neno la bwana na farao yes. manaake farao anamdindishia kifua mungu yani kwamba weye mungu ili neno lako la uongo alipiti awatoki hawa mungu amesema mwaka huu unafanikiwa yes. mungu amesema mwaka huu ndoa yako inakaa sawa amesema mwaka huu afya yako inakaa sawa amesema mwaka huu unaendelea yoyote anayezuia yes. hakuzuii wewe analizuia lile neno kilichomkuta farao kitamkuta yeye na watoto wake Amen nasema nasema kilichomkuta kilichomkuta farao farao yeah. kitamkuta kitamkuta na na watoto watoto wake Amen. Farao, yeah. watoto wake kama kama unaamini njia yako inafunguliwa sema amina onasma kilichomkutaa kitamkutaeenawatotowakem unaamin nji yao inafunguiwaa aunaamiaasua unaami bahainaawania a hata bahari isiyoongea yes. ilijua mungu amesema watu ao wapite bahari ilipisha ikupisha ndivyo watu atakavokupisha wee kwa jina la yesu ndivyo ugonjwa utakavyokupisha we kwa jina la yesu ndivyo umasikini utakavyokupisha wee kwa jina la yesu ndivyo magumu atakavyokupisha wee kwa jina la yesu Amen. mwaka huu ni a zo a za neno la bwana nasema a zo a za neno la bwana wamezoea kupambana na wewe yes. wamezoea kupambana na jina lako si yes. awajajua yes. kwamba siku kumi na nne uliingiziwa kakitu fulani yes. na kila lamisi kuna kakitw anakuchomekea yes. safarihii watapambana na maneno yes. yaliyoko kwenye damu yako Amen. maneno yaliyoko kwenye moyo wako Amen. maneno yaliyoko kwenye maisha yako nami nakutamkia kwa jina la yesu Amen. kila nayesimama kama ukuta wako yes. napasuke chini kwa jina la yesu naangushwe chini kwa jina la yesu Amen kila ilanayesimama kukuharibia yes. nasema anayevizia makosa yako yes. bwana na akamvizie nasema waviziao wanaviziwa kwa jina la yesu Amen. wakiwa wanakunyatia kwa nyuma yes. ili wakutegeshea mtego bwana yes. naye atawanyatia kwa nyuma yes. ili awagonge kichwani Amen. katika jina la yesu hawatatimiza ama zaonasema awatatimiza azma zao Amen. nasema hawatatimiza azma zao, Amen. Nasema, hawata zao. Amen. siongei wewe ukapigane nao yes. nasema liko neno liko chakwa yes. nasema, liko neno limeshatangulia mbele yako Amen. nasema limeshatangulia mbele yako lle neno lina malaika nyuma yake lle neno lina nguvu ya roho nyuma yake lle neno lina upako nyuma yake lle neno ni upanga peke yake yes. lina uwezo wa kukata chochote ninasema yes. kwa jina la yesu Amen. yoyote anayesimama kwenye njia yako yes. safaria kakutane na neno la bwana sema bwana yesu buana yes. wakutane na neno lako niwambie kitu yes. haitatokea kwa sababu tunastahili ila itatokea kwasababu bwana kasema yo, yo, haitatokea kwa sababu tumestahili itatokea kwa sabu bwana kasema Yes. Yes. Yes. Kwa i ajina a eyanu inaonekan anasema mambo yote atapita mashangazi watapita miiwanapumua na wanatumia figo watapitaoalina fig neno itumia oksjeni halleluja lilifanya kazi kipindi cha kina mzee kulola linafanya kazi kipindi cha kina mzee mwakasege yes. linafanya kazi na kina nakinaastoni pia yes. lina nguvu ileile ile bado yes. nasema lina nguvu ile ile bado halijawaipungua yes. nguvu yes. nasema ilo neno la bwana yes. likafungue mipaka yetu likafungue malengo yetu likatimize maaja zetu likaonyeshe nguvu yake, Amen. Lika nguvu yake. Amen. kwa jina la lay yes haleluya alimwambia daudi utakuwa mfalme eh? alimwambia utakuwa mfalme kwa kinywa cha mtumishi wake samweli yes. alipomwambia atakuwa mfalme goliati akaja ufalme kalala kalala akaja sauli wakaja kaka zake wakalala ufalme alikalia kukalia <coughs> neno la mungu alilali njaa <coughs> lazima litimize ni wewe tu ndo huo unachoka mwaka huu best usichoke na kutia moyo usichoke na ngania bwana alichokisema yes. kama utakiimba mchan m utakimba asubuhmbaa utakimbofismma wana alichokisemaii ni kicwa nasiomkia akisema wewe ni kichwa nasiomkia ukapokea matokeo ukapata sifuri alichokisema bwana kibadilishi nalichoandikaoahoaomtakua yes. yes. kichwa nasiomkiaa wafana wa kablawajaingia kwenye mtiai wo sio mtianiutakaamuaukwa wao metufana mata atufana wasin alatijawahyo siotinayoamua ushindi wetu ndani yake yeye tumeshinda na zaidi ya kushinda katika yeye aliyetukwndtunashindasio kwasababu tunapigana vizuritunashinda kwa sababu amesemakwahiyo yes. akiyetu haiko juu yetu weewe waihatujiangalii si sisi tukajihesabia yes. tunaliangalia neno lake yes. na tunachukua ujasiri wetu hapo Amen not not by uncle, yes. not by money, yes. but by but but my my spirit khi si kwa uweza wala kwa hela wala kwa wala kwa mjomba wala kwa shangazi bali kwa roho wangu kaboya kwa roho wangu yes. asema bwana na roho haionekani kwa macho anasema kama ulivyo upepo hauonekani unakotoka wala unakokwenda yes. ndivyo alivyo mtu warohoni yes. hamjui anakotoka yes. wala anakokwenda yes. ila shughuli yake mnaiona matokeo niko hapa kumwambia mtu mmoja yes. mwa bwana yes. amekuandalia meza mbele ya watesi wako safarihi watangata mo a yes. watasaga meno mpaka watakufa yes maana bwana amekusudia kukuinua yes. ishara ya kwamba mungu amesaidia kukutoa yes. ishara ya kwamba mungu amekusudia kukutoa yes. anachokifanya kila akitaka kuwatoa watu yes. anawatumia yes. neno lake ulituma neno nalo huwaponya yes. mtu hajasema utuma upako hajasema hajasemautuma maji hajasema hutuma mafuta hajasema hutuma viatu anasema hulituma neno nataka kuuliza neno limekuja kwako kwa alijaja mwaka hu pokea kuinuka nasema mwaka hu pokea kuinuka kazi zako naziende biashara yako naikuitikie jjia lakatika jina la esuyeye amesema bwana akiwa upande wetu yes. oh yeah, yeah kiw upande wetini aliye juu yetwana akiwa upande wetu yes. ni nani aliye juu yetu, akiwa wetu. Yes. yetu. nikienda kwenye biashara yangu asubuhi bwana yes. akiwa upande wangu yes. ni nani aliye juu yangu Akuna. nikienda ofisini kwangu asubuhi bwana akiwa upande wangu ni nani aliye juu yangu Akuna. nasema nani aliye juu yangu Akuna. nani aliye juu yangu yoyote atakeyetokea yes. iwe ni ofisini yes. iwe ni kwenye ofisi za watu yes. wanaukatalia kitu fulani unauliza tu bwana naomba kujua yes. kati ya wewe na huyu nani yuko juu ialayesuyoyote aliyesimama kwenye njia yangusha njianeno la bwana linakuja wewe ni kile mungu alichosem i saburi ya inatembea yes. shetani amuoni rechoshetani yes. anaona bwana ndiye mchungaji wangu yes. sitapungukiwa na kitu ndio yes. inakuja hiyo sasa ndo yes. inatembea hivyo yes. upungufu ukitaka kutokea yes. upungufu unasema huyu bwana ndiye mchungaji wake yes. hatakiw kupungukiwa na kitu Amen mimi ni neno inaotembeayesu hey, akasema kilichozaliwa kwa mwili ni mwili na kilichozaliwa kwa roho ni rohowawaka oh, yes. ah, de wajamaa kina elisha walikuwa na uwezo wa kukaa nyumbani kwao anakaa nyumbani kwake na wazee chumbani alafu anasema hivi kesho majira kama haya kibaba kimoja cha unga kitauzwa kwa robo shekeli you know wakati huo elisha hajatengeneza mtu yoyote hajaulizia hali ya soko lakini mazingira yalijitengeneza yes maneno tunayowatamkia hapa yes. hatujalishi hali ulionayo huko nyumbani yes. neno likidondoka kwenye ukumbi huu yes. mazingira huko yatajitengeneza walikotokea wakoma hatujui yes. walikotokea wasamaria hatujui yes walikotokea washami hatujui yes. ila neno lilitoka yes. neno lilipotoka likakusanya vya kukusanya neno limetoka tena leo hii kuanzia leo hii yes. siku zako zitaitwa ni siku za habari njema nasema siku siku siku zilizosalia za za za mwaka huu yes. zitaizwa ni ni habari habari habari habari habari habari habari habari habari njema njema njema njema njema njema njema njema njema kila yako ya ya ya ya ya ya ya jumatano jumapili alhamis ijumaa ijumaa jumamosi sema nina su ilosaa a ah s ba nina siku za habari yes. njema siku zangu zinaitwa siku za habari njemabeie anasema kesho majira kama haya na kuna ukame na hakuna fethe mjini and the moneisprophes we don' ope eusethings are good the moment of sip hats when wepropes neno la mungu lilisema nchi naitoe majani niskilz nikuambia neno likiachiliwa ambacho akipo kitatokeaeo a mungu liaumbaso unapoomba kuanzia mwaka huu hata kama ujui mistari mingi ile ile unayojua tu mungu umesema wewe ndio mchungaji wangu sitapungukiwa nakataa na kupungukiwa kwenye mradi huu nakataa kupungukiwa kwenye ishu hii nakataa kupungukiwa utanichunga na ukinichunga pia nasema unaniongoza katika malisho ya majani mabichi. sitaishia kwenye ukame sitaishia kwenye kenye utumiakamstari ako ako yes. wa kusubiria kusaidiwa siuila siu kila, kila siku sio mwakahuu mwanangu mwaka huu kamata vifaaingia mzigonikamataufunuo ingia migonia jina la esuu ya lou zanu Siku za zote, maisha yangu yote, yote. zitaitwa siku za habari neazitaitwa siku za habari njema nitaona matokeo kwenye maisha yangu yanunitaona kufanikiwa kwenye maisha yannitaiona baraka kwenye maisha yannitaona kuwezekanakwa yasiyowezekana ndio maana na koma maana na jua kwa bwanamng wa mayowatu wasikutoe kwenyewatuwasikutoe kwenye ra kwenyeh kuihi maisha with too much watu walio wamahisia sana ni ngumu kuaminika mi mwenyeweegeaeebanaahiv hivi iweni odari katika bwana na katika uweza wa nguvu zake maanakilo nguvu zake tilimzione gangamarasiogoeityenyewenakuogopweeothat yes. you know y eaeeiwatu wote faonakuteaofinkusumbuaofisini no, no, ther iawa yaeethem ijaye ogoeeagwakanekane tuaaiiijayo umekalala chumbani kwako usiku usingizi umekatika usiishie tu kuangalia simu weka simu pembeni anza hapo kupiga masharabosha uoo u kma livosemelwmanachunuz mafumbo yote hata mafumbo ya mungu mafumboya moyoni mwangu iaeaaunayajuaooaopawsoa itabarikiwakwa sababyakomji oh, yes. wowote unaokaa yes. utabarikiwa kwa sababu yakonasema utabarikiwa kwa sababu yakoummlau ni kuachilia hii baraka uende nyumbani sasa ukaoge ukale biskuti. Yes, wafalme wa pili sura ya saba kwanzia mstari wa kwanza mm. elisha akasema lisikieni neno la bwana bwana akusema sikieni ushauri wa bwana elisha alisema iema mwambie jina munguashauri mungu ashauri mungu akisema ni amesema wafalme wangapi mtumishi maana kuna mtu yuko kwenye kitabu cha nanii sasahivi waefeso anatafuta wafalme kwenye waefeso mwamba ha sura wa kama tuendelee na kesuachtmaisha hyukiambia okay, ndo mpaka alamisi ijayomtas auna watuwengine kuihinj yaneno tukisikia kama hivtunapata yani? kit chakufanundemaana huko duniani tunaambiwa vitu vingi vya ajabuweginmingiaa so narudia tena jiji hili jiji hililamze yes. makala lli hili. yes. limebarikiwa yes. kwa sababu we upo weupop saba. uh-huh. ilionekana kuna nja mpaka watu wanakula watoto wao mji ulikuwa una nini njaa na hii njaa iliyokuwepo sio njaa tu ya kwamba hamna chakula chakula ila kuna, kuna kitu kinaitwa manayake mashamba yamekauka vyakula hvipo sokoni mtikisikowa kiuchumieandile jiw insi ya kufanya wakati wa mtikisiko wa io azima utokea kwenye nchin kato enye fay akasema ikieni neno la bwawa asema hivikeo panao sahh theahi nisiwe ila nina neno la ku Uh -huh. kumbe rimembe he is for the land he is speaking for the country na kiongozi kwa sababu huko hapa ill talk for this city togombea mjuu temeke yombeanatemeke will speak for dar salaam darissalam will speak for this nation kwa sababu sisi tupo jijiii nadekiw na raha na that thatmment ambayo kiongozi wa nchi adakiwaasema hivi inamshukuru mungu kwa ajili ya wananchi wangu sistakuwa niwaletaomajibume o hihin nasema waajiri wakubwa wa nchi hii watatokea kwenye kusanyiko hili jasikia nachosema nasema waajiri wakubwa yes. wa nchi hii Major of labor yes. wanatokea umundani kwa jinalayesu mungu atakusaidiako ka biashara kako yes. katageuka kampuni kubwa la maana kwa wewe watanzania watapata ajira zao Amen. watu watasomesha watoto wao Amen. kama unaamini sema amina kubwa Amen maif you belieele ohoemaaa nifanye mimi kuwa mwajiri mkubwa wa watanzania wenanueoi oiooh oio'wt lakini yuko mtu mundani katika kizazi chetu yes. atakuwa na wafanyakazi ccici si yes. si yes. katika jina la yesu wanaoitikia kwenye ofisi yake yes. kwa jina la yesu Amen. kama unaamini sema amina Amen. anasema hivi kesho nja iko kwenye nchi ya samaria jamaa amekaa chumbani kwake anasema kesho ah. Aha kesho panapo saha hii jamaa anapanga bei chumbani kwake kumbe naweza nikawa chumbani kwangu nasema kesho magauni yale yatauzwa kwa shilingi laki lakinne kumbe bnaweza nikakaa ubaniwnuwale ni nika watu watakaokuja kesho kila mtu naofisiyae oww mb amesema b elisha akatetemeka akasikia nenla bwana akasema Oi! wajua we, we, kuna wengine ili watabii lazima watia hiyo swaga asema bwana wa majeshi ah, ah. jamaa alikuwa amekaa mahali anatia kajuisi kake kaarovela <laughs> uko anasema kesho kesho kibaba kimoja cha unga kitauzwa kwarobo shikeo asema kesho panapo saha hii mm-hmm. kipimo cha unga mzuri kitauzwa kwa shekeli uh-huh. na vipimo viwili vya shairi kwa shekeli uh-huh. an pasamaliabasi pa yule akida ambaye mfalume, akida, ambaye? Ambaye mfalume alikuwa akimtegemea mono wake uh-huh. uh-huh. akamjibu yule mtu wa mungu akasema tazama kama bwana angefanya madirisha mbinguni aamabwaa angefayaasaamo eh? i ineweekanawasababu jamaa akili yake inawaza inyeshe kwanza mvua mazao ya kue aa ndo watu wavune alafu una mzuri uuzemaann nea kaondoa mchakatowote u unga mzuri uuzwe mvua inyeshe mashamba yalimwe watu wavune unga usagwe ndo uende sokoni lakini jamaa amesema kesho manayake huyu jamaa anasema hivi kwa hali ya kawaida hata mungu angefungua madirisha akamwaga mvua yote aliyonayo hatuwezi kutokea unga kutokeauwezi kutokea kesho now i want to give you a story that will give you energy to come next week iko hivi sura ya sita, mistari ya mwishoni anasema elisha alipokuwa amekaa na wazee ndani mwake aliwaambia wazee mnaziona hatua za huyu mwana muovu anakuja ili anichukue mimi elisha akiwa chumbani amejifungia ndani anazisikia hatua za jamaa akiwa anakuja hakumwona mtu wa ndani jamaa alitempa na mtu wa ndani anamsikia akida anakuja umena wa mstari unasemajidalikuwa akikaa nyumbani mwake wazee wakikaa pamoja naye mfalme akamtuma mtu mbele yake hata kabla hajafika haja yuko ndani elisha na yule mtu kabla hajafika manake yuko njiani Listen yule aliyetumwa akawaambia waehanawaambia wazeeana n yako ya kesho iko hapo io anasema m- mwaiona nini anasema je si sa sauti ya miguu ya bwana wake haiko nyuma yake kwa hiyo yeye anatembea ila elisha anasikia sauti ya nini ya miguu sura ya pili kabla jamaa ajaingia ish natabiri isha alipo tabiri anasemajesuraya sabapahscanaomb sisa ile akasemaje bsiyule akida ambaye mfalme alikuwa akitegemeamkonowake ambaye isha alisikia miguu ya mwanawakesawa yes. yes. akamjiumbuka huyu jamaa anasema hivi mfalme alikuwa akimtegemea kwa mkono wake kuna watu wanapanda sehemu za heshima kichao kiasi kwamba wakuu wa maofisini wanawaamini hao tu alafu wengine elisha elishandio ana neno la bwana la kusovu ishu lakini bibia hivi mfalme anategemea mkono wa huyu jamaa oh, you what I'm yes. na jamaa ametengeneza uchawi ambao umempelekea mfalme kutaka kumuua elisha the man who is supposed to bring solution jamaa anatakiwa kwenda kumuua yes. elisha anasema je kumuuanemaai emaabla uja jaiatabiri mchawi yoyote kabla haja kunenea uchawi wake tabiri kabla yake nasi tuna tabiri kabla yao Amen. waliosema mwaka huu ndo mwaka tunashushwa vyeo watashuka waosema washuke waowaliosema mwakahu uwatakaukwa wa these are the the the revelation and tricks in the bible tunaita manipulation of the scripture tutohat yotunaiangalias unaiehii na miguu nyuma kwa nini miguu huyu jamaa alikuja kufanya nini kuelisha hakuja ili wapige story alikuja kumuua the man he an la taifa kwa nini anatabri mambo anayotokea kila mwezi kabla hayajatokea kwa sababu kila mwezi kuna tarehe za watu waliozaiawakitabiri wao ndo wanaamua na wanaandika kwenye magazeti wanasema aliyezaliwa trehe kumi na tatu tree kmi wewe una nyota ya ndoo utapata hiki nahiki nahikinahii nahiki haki na iki na kitatokea ili wakuingizia hofu ili ukitaka kusovu vimeo vya maisha yako uwafuate wao kwa nini wanazitangulia siku kabla kwa nini wanaitangulia miezi kabla so that wewe uache kupambana kutafuta mungu uwafuate wao uwategemee wao ni biashara ile so ili utoboe kwenye maisha unatakiwa mfumo wao ablawao hawajakuwa jaka yes. mi nasema hivi mwaka huu wataula, wataula wachuya na mawe yatakuwemu ndani wataula na uo wachuya nini kitakuwemo kabla hawajatabiri alhamisi hii tunasema kwa jina la yesu itakuwa ni habari njema kwetu wiki ijayo kuanzia kesho mpaka alamisi ijayo tunatabiri kwa jina la yesu sema tunatamka kwa jina la yesu neno la bwana lizuiliwi asi tunasema kwa jinayayesu habari njema kwenye biashara zedu. tamka kama mtu nayeamini habari njema kwenye biashara yangu sema habari njema kwenye iashara yanawateja napata wateja kama naokota naokota kama napata fursa na sema habari njema kwenye kesho yanguhabai njema kwenye biashara yangu. kama naokota huyu jamaa anamwambia elisha hivi hata mungu akifungua madirisha hilo jambo aliwezi tokea sikiza elisha alichomwambia elisha akamwambia itatokea kesho itatokea tutapata chakula lakini wewe hautakua mstari unaofuata bibia inasema hivi kesho yake wakatokea wakoma wamekusanyika mahali wakoma hawakulisikia neno wakoma awakuwemo mle ndani ila neno limeachiliwa kwenye hewa oh, yes. nami nasema wateja wamoumu yes. ila neno limeachiliwa da Amen. neno limeachiliwa mwanza Amen. Ne, nani kaelewa aseme aminaakomaawakuwepo yes. ila neno limeachiliwa nasema anayetakiwa kukuajiri humu ndani hayupoila yes. neno limeachiliwa nasema zitaita huko simu zitaita huko kuna watu kesho majira kama haya saa yes. Sa moj dakika arobaimtarudi nyum, nyumbani yes. na kusema tizama barua yangu ya kazi Amen. kuna watu mko humu ndani alhamisi ijayo yes. mtakuwa wa kwanza kuwemo humu ndani yes. na barua zenu za ajira yes. na barua zenu za yes. na matenda makubwa makubwa yes. maana bwana amekuridhia wewe uso wake ukuangazie neema yake iwe juu yako Amen. pendeleo wake uwe juu yako habari njema kwenye kazi yako habari njema kwenye biashara yako Amen wakuogomwaoa wakuwemoilaneno iliwatuma Hey, kuna namna tu wako watu huko barabarani watasukumwa nenda duka lileaoa hata wao hawakujua wanachokifanya kumbe mzigo wa eisha huko nafanya kazi yes. nasema hivikaachia ka nenobaada yes. ya kuachia nnowaaiasarwanavut uetea kaiawanavutkuletea maishaa vijiibs yes. yes. anasema hivi likuwepo wakoma kwenye, kwenye lango la samaria yes. unakumbuka elisha alisemaje alisema hivi kesho kibaba cha unga mzuri kitauzwa ki kwa shekeli na vipimo viwili kwa shekeli wapi kwa hiyo neno lilipewa location Yes. lilitegewa langoni yes. wakoma wakajichanganya wakaenda wapi washami wakajichanganya wakaenda wapi wamekutana na nini hao wote wamekutana na nini Anemo. na mimi nimeliachilia neno da yes. nimeliachilia neno ina aa aeluya ilala yes. mbezitanibovu yes. yes. bamba yes. bahabagamoyo yes. yes ma yes. wowote uliopompaka yes. kule nyumbaniunayenisikia yes. tunalitega neno la bwana hukowakipita yes. waoa yes. tawavawakiitawaha yes. itawavaa nasema vitu vinaumana kwa ajili yako Amen. vitu vinaangukia kwenye mlango wako kwa jina la esu samaria kwa ndani alafu washami walikuwa wapi kwa nje neno liko wapi alafu neno linataka koditami. kibaba kibabayani <laughs> neno liko pale kibaba cha unga mzuri kwa robo shke kibaba cha unga mzuri kwa roboshkkibaba cha una mzuri kakwahiyo aliye kwa sabbu ao wakoma ukisoma ile sto vizuri utaenda kusoma nyumbani kwa mda wako My time is off. anasema hivi wale wakoma wakasema nje kuna washami na washami walikuwa wamekuja wamepiga kambi nje ya ukuta wa samaria kwenye lango ili kuingia ndani ya mji wa samaria kuwateka wana wa waisael kwa sababu walikuwa na njaa taifa lolote ambalo halina chakula cha kutosha ni ko adui wao ni rahisi kumpiga you Yes. kwahiyo adui wao waliwategea wakati wana njaa na mi nasema najua adui zako wamekutegea hizi kwa sababu wanajua una hela yes. una shida una matatizo yes. wakati wametega wanakusubiria anguko lako anguko lao ndio litakuwa chakula chakoasa awataahawataamini kitakachowatokea hey. yes. kitakacho, yes. wanaosubiria anguko lao yes. utakalia la utakaia yes. utakalia ya yes. utanunua na biashara za yes heuyiemb i in my life yes. kuna mtu mmoja alikuwa ana ndai kodi vibaya mno ya nyumba hwezi amini aliyekuwa ana ndai kodi nimeinunua nyumba yakehio yes haleluya sema kwa mungu wangu yote, mungu wangu yote sema neno limetegwa langoni, neno limetegwa langoni. kwenye mlango wa samariaashwako Samaria. washami wako mlangoniwakoma wanasema tukienda tutakufa tusipoenda tutakufa na njaa pia so tufanyije klichowapeleka wakoma kule sio miguu yao wakoma wa kule sioujasiri wa ubaki ndani labda mungu lda mtfthethi na wakati alikuwa na kuishi kama jana najui mlikaa na njaa manake hata kesho mnaweza kukaa wakoma wakasema hivi twende wakaenda biblia inasema wakoma walipochagua tu kuchukua watbemawalipokua yes. eh? yes. yes. wakoma watembee hivi ah wakoma wana vidonda waovidonda vimekatika katika wakoma wana maumivu kwenye miguu kaio Kwe wakoma huwa wana nyata na wewe ni kama hatua zako za kunyatanyatamwanangu hmm? mungu ametengenezamalipokuwa wa yes. akitembea wakoma walipokuwa walipokua wakiata mungu akasikizisha washami vishindo vya nini vya wakoma mmekosa hakuwasikizisha vishindo vya wakoma wengi mnasema hivi mungu aliwasikizisha vishindo vya wakoma Mm-mm. wakati wakoma wanatembea washami wanachokisikia matairi ya magari ya vita yani vifaru yes. najua ni bora wangekuwa ni wanajeshi wanajesha wnafanye wajamaa walikuwa wananyata nyata hatua zetu kwenye maisha mwaka huu tutakuwa kama tuna nyata hivi wakati tunanyata yes. kinachosikika upande wa pili yes. robo shatalaba Amen. sijajua neno hili ni nani leo yes mawakati una a yes. uelekea ofisnasubuhiwakati yes. una yes. kuzifuatia ndoto zako yes. atawaskizisha Amen. mabosi zako atawassha itatwa waan nani amelewa ameelewa yes. nasema kuanzia kesho wataota asubuhiwengine e, wataoteshwa yes. usiku hu yes. ile barua walioitupa arua walioitua wataiuua esowataoaruainatamka kwa ia laesunalitega neno wenyeisyakonahosmnatea eno mtaaunaoaa saasmanalitega neno huko unavyosema unatega naye unamaanisha nini yesu alimwambia petro ai alimwambiaeraa muda huu yesu alimwambia etro tunadaiwa kodi nenda baharini ukifika katoe samaki samaki wa kwanza utakaye mtoa fungua kinywa chake utakuta coin hiyo ki ziko hizi ya kwako na ya kwangu hili likuambie kila yesu anapokupa samaki wa bahrini kila yesu anapokupa mteja kuna hela yako yeah. alimwambia petro kwenye hela zako utakazozikuta kwenye samaki ipo ya kwangu nipo ya kwako ndiyo maana kwenye bibilia kwenye malaki anasema hivi mnaniibia mimi manake ni kwenye kila lichokupa kuna cha kwako nacha kwangu kmcamungu metoakidogohpoio unashangilia tu wakoma cha mungu umetoa so na nikuambie sasa huu ni mwezi wa kwanza si sindio mungu yesu alimwambia petro hivi samaki wa kwanza utakayemtoa What is that? Like that. kuna chakwako na chanichakwangu tafsiri yake unajua neno limetegwa baharini neno ndo limetafuta samaki neno ndo likaweka hela kwenye kinywa cha samaki niko hapa kuwambia watu wa mungu yes. maneno tulioyatamka humu ndani yamesambaa mtaani tayari Amen yamesambaa mtaa unaofanya biashara hapo ulipo si unauona huo mtaa yes. si unauona huo mtaa yes. si unauona yes. kuna neno limekaa njia panda pale kuwavuta wateja waje upande wako Amen. kuna neno limekaa barabarani Amen. nasema kuna neno limekaa mtaani mtaanieuy wakati wa koma wana nyatta bibia nasema mungu akawasikizisha washami kishindo cha magari yav washami sasa biblia inasema jamani narudia tena usisahau mfumo wa mwaka huu sema na mtu wa ndani biblia inasema washami wakasemezana wao kwa wao yani watu wamekaa ofsini wanasemezana wao wako kwenye daladala wanasemezana wao <laughs> wako kwenye magari yao wanasemezana wao wow. hivi. Jeshi. kutupiga na tukimbie haraka tusije yes. u chochoteawalikimbamila mca anayetafuta maisha yakoatatafuta njia yakemwakhaaatatafuta njia katika jina la yesu Amen. na haya ndiyo maneno yangu kwako yes. mwaka huu kwa jina la su kila hela unayohitaji kwa ajili ya miradi yako yes. imekuja kwako kwa jina yesu atatafutwa wakutafutwaataletwa yes. wakuletwa yes. mungu atanyanyua watu Amen. usitafute wewe mungu atanyanyua atanyanyuausilielie mbele za watu mungu atanyanyua ataaausijidhalilishe mbele za watu mungu atanyanyua Amen. atanyanyua watu kwa ajili yako Amen katika jina la yesu yesunalitega neno la bwana kwenye njia panda yako nalitega neno la bwana kwenye mradi wako nalitega neno la bwana kwenye mitaa ya darisalama nalitega neno la bwana kwenye mitaa ya nchi hii kwa jina la yesu Amen. sema kwa jina la yesu. Kwa, jina la yesu. kwa jina la yesu neno la bwana limekaa lime lime kwenye mitaa ya y ckwa jina la yesu kila mtaa tuna uamuru kwa jina la yesu utuletee faida utuletee faida Tunakataa, sara. tunakataa tunakataa sara. Tunakataa. Tunakataa, sara. Tunakataa. Tunakataa, sara. tunakataa sema siku zetu, siku zetu. mwaka huu zitakuwa ni siku za faida kwa jina la yesu yes. wakoma walipofika walipovikuta vitu walikuta wale was, washami wamekimbia wakakuta vitu wakashangaa wakajiokotea wao vitu vingi walipochukua vitu vingi wakataka wavifiche vyote wakashindwa maana vitu vilikuwa ni vingi sana wakasemezana na wao wow, wow. wakasema hivi leo ni siku ya habari njema ndipo wakaambianao aytufaay mambo haya mamboaya etuetfanikiwa humu ndani kweli kabisa tumeweka agao na mungu watu wanaoingia humu ndani asitoke hata mmoja mnyonge watu muwe na nguvu na mafanikio muwe na baraka ya mungu mmfurahie mungu mfurahie yesu siyo sifaua mlokolefumaskin uemlokoleu unakula maisha mazurao mtafurahia maisha kimalizakufuraa maishaso mnakaanayo eke amesema amesemahivi tusifanye hivi tuwashtue na washikaji yes. mwana mimi kila alhamisi kuna mahali naenda twende na wee ukachukue vyakwako yes. mungu atakutendea jambo ambalo litageuka habari njema ya kushangaza Amen. kwa watu wotenarudia tena This is my mungu atakutendea jambo ambalo litageuka habari njema kwa watu wote yes. katika jina la yesu geukia kwambia kama hujamwelewaa mungu atakutendea jambo litakalogeuka habari njema kwa watu wote mungu akubariki ongera kwa kusikiliza maneno hayo ya mungu na jua yamekujenga yamekuinua unaweza ukatufuatilia pia ibada zetu live kwa njia ya youtube na mitandao yetu mingine ya kijamii lakini pia kama ungependa kushiriki pamoja nasi kwa njia ya sadaka na jua maneno hayo yamekubariki ni kwa 762159 lakini pia unaweza out kwa namba hizo hizo, hizo kwa njia ya whatsapp na mungu atakubariki sana