Hello, this is your hpasy kapola inataka nikukaribishe katika kusikiliza neno la mungu tena siku ya leo biblia inasema neno la mungu ni taa ya miguu yetu na linatumulikia kila mahali tunapokwenda maneno haya yatafungua macho yako inawezekana kuna agiza ulikuwa wanakutana nao kwenye maisha yako lakini liko neno ambalo neno hilo unalo siku hii ya leo karibuu leo nataka nikuonyeshe kuhusu sauti ya mungu yes. wn mm-hmm. naye yesu alipokwisha kubatizwa mara akapanda kutoka majini natazama mm-hmm. mbingu zikamfunukia akamwona roho a mungu akishuka kama huwa akiva juu yake natazama mm-hmm. sauti kutoka mbinguni ikisema mm-hmm. huyu ni mwanangu mpendwa wangu ninayependezwa naye huyu ni mwanangu mpendwa wangu inayependezaetoe wa metoke sauti imetokea wapi? wapi wapendwa Bengoni. sauti imetokea wapi Bengoni. jana nikawambia sauti yoyote ambayo inatokea ikisema ikimwelezea ile sauti kwa hali ya kawaida inakuwa ni kama inafanya inakutambulisha kwaiyo mungu akiongea ni kama anatambulisha yes. ni kama anaku kwenye mazingira yako ko sauti ya mungu inachokifanya kwenye maisha yetu inatueleza sisi ni nani katika mimea katika vitu mfano? mfano sauti ya mungu ilisema kwenye kitabu cha mwanzo mwanadamu wa kwanza kabisa alipoumbwa hivi ndivyo sauti ya mungu se- ilichosema kwenye kitabu cha mwanzo sura ya kwanza mstari wa ishirini na sita biblia inasema na tumfanye mtu kwa mfano wetu na kwa sura yetu wakatawale samaki wa baharini ndege wa angani na wanyama na nchi yote pia na kila chenye kutambaa kinachotambaa juu ya usi wa nchi mstari wa ishirini na saba mungu akaumba mtu kwa mfano wake na kwa mfano wa mungu alimuumba mwanamke na mwanamume aliwaumba mungu akawabariki mungu akawaambia neno akawaambia maanake akasema kwa sauti yake tena yes. Amen. sema kwa sauti yako yote sauti ya, mungu. sauti ya mungu sema sauti ya mungu inaongea sauti ya mungu, sauti ya mungu mara ya kwanza kabisa iliongea ikasema tumfanye mtu kwa mfano wetu na kwa sura yetu sauti yake ikasemaje ni hii wakatawale kwa sauti ya mungu inamintroduc mwanadamu kama mtawala inampa ae ya kutawala inampa ya kutawala inampa nguvu ya kutawala inamwambia katawale samaki wa baharini ndege waangani na kila chenye kutambaa kinachotambaa juu ya use wa nchi so mwanadamu yoyote aliyeumbwa na mungu anaoutawala ya samaki na ndio maana unamkamata samaki bila samaki kujieleza bila yake wanyama ke mikumi na serengeti hela wanyama wamesema seengeti unavyotaka unae mtawala akuendesh wende namwendesha mnaelewa bwanaswe unae mtawala endo nafanya nini anauendesha anakuendesha ninasikirizia kama mnasikiriza anakuendesha unae mtawala unae mtawala wendo namwendesha unamtoa barii saa unayotakawewe dagaa wale haleluya ni visamaki vidogo vidogo havijakuwa lakini tunavichukua havisemi jamani mimi mdogo. Nakaanga, na ni mdogo ukangahavsemi jam nmdogo wakatawale samaki wa baharini ndege wan kinachoamwadaaa nini kinachompa mwanadamu akes ya kutawala nini so from what the man heard about him inampa power automatic tu anatakiwa atawala automatik tu yani ye tu anatakiwa ajue au na hiyo consciousness i have a rulership over this na utawala jue hiki bwana asifie sana bwana yesu apewe sifa nao sauti ya mungu tena ikaja ikaongea kwenye mstari wa ishirini na nane anasema mungu akawabarikia akasema zani kaongezeke kaan ausha zaeni mkaongezeke mkaijaze nchi na kuitisha so sauti ya mungu imempa ya ya kufanya nini kuzaa sauti imempayaufana ua sauya ya, ya kufanya nini Kuhongeze kuijaza nchi na sauti ya mungu eatena anasema wakatawale samaki wa baharini mkatawale samaki k kinachofanya, kinachofanya aalenndna tena inaongea bwana siwe inamwambia inamwambia abraham matunda yote inamwambia adam matunda yote ya bustanii unaweza ukala isipokuwa matunda ya mti huu wa katikati hayo usile siku ukila utakufa kwa hiyo sauti ya mungu imemwwekea sauti ya mungu imemwekea adam nini ain imemekea ukomo kwamba unaweza kula miti yote lakini ukomo wako ni mti mti mti huu hautavuka. Mti huu huu hautavuka hautakula aoa alitakiwa kufanya vitu vyote and then akifika kwenye ule mti kuna mt ua so ta- sauti ya mungu inaweza kuniwekea mimi sauti ya mungu inaweza kuweka mipaka, mipaka. mahali pengine ayubu anazungumza uh, okay ayubu amezungumza na zaburi amezungumza zaburi anazungumza anasema umeiwekea bahari mipaka mungu anaongea kwenye kitabu cha ayubu anamwambia ayubu je unayajua makomeo ya bahari maanayake narudia tena sauti ya mungu inaweza kuweka nini watu wa mungu nasiki anachokisema yes. sauti ya mungu inaweza kuweka nini kwa hiyo mimi na mtu mwingine tunaweza tukawekewa mpaka na sauti ya mungu haleluya kwa hiyo kinachoruhusiwa kuniwekea mimi mipaka pekee ni nini sauti ya mungu mungu alichokisema neno lake neno lake ndo sauti yake sawa yes. We just use it mambiatna jirani yako sauti ya mungu inaweka mipaka now we have to grow and be matured tukue tufikie levo ya kujua mipaka yani, tu, tufikie levo ya kujua ya kwanza tuijue sauti ya mungu kuijua sauti ya mungu sio kujua kwamba ya mungu ni Soprano, au ni bass, au ni sauti ya tatu au ni nyembamba au ni nyororo uh-huh. tunaposema tuijue sauti yamungu anake tujue arakt tujue sifa za sauti ya mungu kile ambacho mungfanya kwa maneno yake ukiingia kwenye maombi bila kujua the power of the word. bila kujua nguvu ya maneno ya mungu kwenye anajua nguvu ya maneno ya mu anaijua adui yako ambae ni iblisi adui yako o iomamae opodirina mamamkwe ila kuna sauti nyuma ya mama mkwe mawifi zako wote awana matatizormn iyun matatizo, sauti kuna mtu nyuma ya mawifi zakoemnafseatizo ni pepo liloko nyumay kuna mashetani anakaa nyuma ya watu si nakumbuka habari za petro petro na yesu yesu hakuwa na ugomvi na petro alimgeukia rudi nyuma yangu aoahaa ya ya anazianaa <laughs> <laughs> Ni kwa anyway, hayo ni mambo ule wako andani akwako memshiba lakii kama haujui kutofautisha ku sauti ya mungu na sauti ya mashetani anaweza alimwambia yesu kwamba hautakufa na ni wazo wakumwepusha na mauti jamani kabisa ni zuri ila ni wazo ambao ilikuwa linamnyanganya yesu hatma yake imajin ni marafiki zetu wangapi wametunyanganya hatima zetu za maisha kwa sababu ya mawazo yaliyoonekana kwa namna ya nje ni bora na mema ndio maana tunatakiwa tuombe all the time, time. mi nawajua watu ambao walipewa mawazo na marafiki zao ya kufanya biashara ambayo mawazo yakawafilisi fedha zao zote they they lost it they had a friend rafiki akamshawishi wekeza pale rafiki akamshawishi nenda na fulani kaingia kwenye ndoa ngumu ya maisha yake kuna kijana alikuja kwake akamchumbia akampiga saundi akakubaliana naye watafanya maisha haleluya wakaanza kwenda njia za maisha maishahaeluya bwana asifiwe akatokea shosti yake akapata kijana mwingine sawa akawa na vijana wawili mara moja ambao wote wanataka wafanye naye maisha maishau nahuu ni mtego ambao mabinti zetu wengi wanaingia unakutana na vijana wawili ambao wote wanaonekana mashllah mungu amekuletea jalali kitu vyote viwilihvi vi vinaonekana vina aelezo nao unapata sauti nsikkayoala un wngine ambae inwbi so nahela ni, very sauti Inahela, ni lakini sio enyewenzat mbae nan aisa atakupa maisha mambo ni magumu saivi kwenye mji <laughs> if you don't have time to pray kama ujui kuomba kama uwezi kuomba kama unaona kupo, kuomba ni kupoteza muda kama unaona unapata mzigo sana kuomba dont eh, dont be too to pray. Don't be too too to to pray pray usiwe na haraka sana ukaacha hata ukiwa kwenye umechumbiwa hata kama umepata kampenzi na unaona anakutia subiri sio ushamba inaonekana kama ni ulokole wa kizamani nakwambnean mshamba mnaniona mimu? onmwna naonekana janki ebu nichke kutoka chini an kabisa wa maisha yaani nakula maisha lakini nila ulokole wa kale wa kizamani wakishamba kabisa ulokole kijanja janja huu jamani haukupeleki kupeleki popote ulokole nawaambia mimi ni niwakweli ombeni hulokole hule wakushindilia maombi Ndowenyewe. Ndowenyewe. ndo wenyewe ndwenyewe ndio umemsaidia mama ako kukulipia ada wakati baba ako akuepo nyumbani nashangaa mama yenu anawalishaje anawatunzaje nyinyi na wakati mko wengi na mama alikuwa na kigenge tu lakini wewe saizi unafanya kazi mahali na mshahara unao watoto wako wawili tu uwearamaza maisha maisha, ya wa maishazijapanda yako, maisha yako ndo chache hivi navyoongea nawe jioni hii kuna mtu anamnunulia mchumba na zungumza, mtu saizi, saizi, na Jivi, mtu mtu wake mchumbawake sio au sio wishi oyota dola lakitatu anamnunulia bebi wake ambaye ajamua alakama atamkubalia anaambiasemanachotaka sema tu umengangana huko maisha magumu maisha magumu maisha magumu maisha sio magumu hela yako ndogo nahela yako ndogo kwa sababu mafunuo machache missemehelayakondoo kwasababu fanye kazi inawezikana nafanya kazi lainiwafanya kazi nje ya mafunuo When you, lack you wont find e hela inakuja kwa sababu ya mafunuo yamafunuonaasauunafanya kazi sana hapana uh, yusufu yusufu anapata kazi kwa farao sio kwa sababu ni, ni misri sio kwa kwasababu ana akili nini jamaa likuja na kinachotutoa kwenye maisha ni t mekupa desa iloleo mwaanu andika po ema mchungaji nakshuaaa kinachowatoa watu kwenye maisha ni revelation mafunuo mafunuo unajua ambacho wenzako hawajui unaona wenzako waoni kiasi kwmba wengine wakiiga wakitaka kufanya kama watasema fulani kwa fulani ndio siku zote watu watu kuingia sokoni do watu mapema wengine vinavyokuja kma nachofanya mafunuo ndo anaweka hela zamani wangapi mama zao wamewai kuuza ice icrm ili kufanya maisha yaende sikutushawai kuuza icrim kwenye madeli tunaweka nje kuna ice icrim za ubuyu ice icrim za rangi unaelewa wangape mamao ameshauza wa kuuza visheti ili maisha yavanini mzee baresa miaka ya zamani alianza naye kuuzaskrim zile zile za vinanii za kufunga hizi hivyo hivyo baadaye akawa kwanza kupata hizi innovations ok tenoloji uh, tecnological language wanaziita innovation but biblical language we dont call them innovation we call them revelations revelation tu kwenye kuifunua mafunuo mafunuo mafunuo mafunuo mafunuo mafunuo ya ya biblia biblia kwamba unakuja hapa hapa na na mchapo fulani hela sio sio nakwambia watu maisha mafunuo. Mafunu ya kuja na ya biblia. Eh? Biblia inasema neno neno kiebrania li ah. <tos> <tos> Eti, neno kiebrania linaitwa zoe uzima lina maana mbili izo mbwembwe za kiziolojia weweka majibu mezani watu wakatoboe kwenye maisha huko we wape watu maduda ya kutoboa kwenye maisha mimi moyoni mwangu nilishamwambia mungu ninakuomba siku zote ukinipa nafasi ya kusomama mbeleza watunpe majibuauel majibuakuapa maishanipe majibu ya kuwafanya wamfurahie mungu duniani na mbinguni waende okay. Do you ya mtu mmoja anaitwa musa ambaye mungu alimpa kazi ya kutengeneza hema ya kukutania right wakati amempa kazi ya kutengeneza hema ya kukutania that guy kwenye watu wa nchi yake kulikuwa na jamaa mmoja anaitwa bezaleli mungu akamwambia musa nimeweka roho yangu ya hekima ndani ya bezareli ili abuni kubuni maanayake nini innovating hakuwa hakuwanaiovati kwa sababu hiwasa great thinerbiwasnot agreat thinker b a ageiman kwa maumbi yake na kumtafuta kwake mungu eif uthe ai nasema mwaka huu sio maskini mungu akupe hela yes. akupe fursa Amen. akupe kuziona fursa kwenye uso wa nchi za mwaka huu fursa zote za mwaka mwaka kuna kuna watu mwaka, kuna watu wataanzisha biashara mpya watafanya miradi mipya yes. kwa kwa nini mungu wengine asizipitishe kwangu baba kama zanajuawauazsatafanya yoyote kwenye dunia hii unataka kuidondosha Tanzania. unataka kuidondosha morogoro unataka kuidondosha nairobi unataka kuidondosha east africa mungu anza na mimi Prayers will open your eyes, your spiritual eyes, your mind eyes your brain eyes eyes spiritual mind brain madudyale alio naosoma kila siku ya darasani maombi yanaweza kusadia kuona kitu kingine ambacho wengine awajakiona anasema hivi nimemweka mbele yako bealeli nimemchukua bealeli nikamweka roho yangu bezaleli kabla ya kubuni kazi alijazwa kwanza ombe roho wa mungu anaweza kuingia ndani yetu akishaingia ndani yetu akaanza to in the of to see things kutuiinawezekana biashara yako naona ina umekopa mkopo nanashuna namna ya kulipa vitu vigumu you have just not known a way to do it roa bwana nionyeshe nipitishe njia zako nipitishe njia zako nipitishe njia zako nipitishe njia zako bibi biiemkabizi bwana njia yako naye atayanyosha me me jesus Show me. Unajua, unajua yesu dada <him> <Aya. laughs> unajua moja ya majina ya yesu ni api? mimi ndimi njia kweli na uzima sajianaji kl j njn kila njia ina njia ya kufika mahali fulani sawa hii njia inayotupeleka mjini tukiingia barabarani ni njia lakini pia ina njia You are the point. Yani, every way thwt ni njia sawa lakini ni njia yenye njia ya kutupeleka mahali fulani kwa huyo yestulie naye aitakiwa atufikishe mahali sianaitwa njia yeso tunjia yakwenda kwa baba Ha-ha. Mimi na, huwa nafikiriaga na, na hivi kabla kabla ya kuria, kabla ya kulia kwenda mbinguni kwa baba lazima baba huyu kwanza ana mahali alipotaka nifike hapa kwahyo kama yesu ni njia ya kwenda kwa baba ni kwenye kusudi la baba juu ya maisha yangu hapa duniani oh yeah. maanakeikendaweye dmnu abla ajakuchukua kwenda mbinguni lazima akufikishe mahari duniani ambapo hapo ndi takapo oh yes hatuchukulii tu popote lazima tuelewane unichukue mahali ambapo anaeleweka nio nimefikia malengo fulani nio nimefikia maazimio fulani unayo matamanio yako mwaka huu unatamani kuwa kitu fulani kilicho bora kwenye biashara kwenye miradi kwenye kazi biblia inatuambia wazi mungu anayo majibu kuna mafunuo ndani yake mafunuo sio kutaja vifungu vya bibilia vizito vizito watuaea hey, jamaa anafundisha huyo kinoma amnaei most of them don't teach what you don't know. You the tru familia ni human resource malekcura kibao wanafundisha human resource lakini wao maisha yao nyumbani za tuwaseme wakati wanafanya kazi ya kujenga uiae <laughs> bwana sifiwe amen. Eh. neno la mungu linaweka wazi kwamba sauti ya mungu ina ukomo amen inaukomo inaweza kukomesha kufika mahali kwamba hapa yeye amewekea bahari mipaka ameiwekeaje bahari mikepaka. mungu maka ameiwekeaj ahamaji nayakusanyike mahali pamoja pakavu paonekane maana maanakele sauti kuna mahali ilishia maji anaendelea kushuka mpaka leo hivi mpakavnaja maji mpaka leo paka leo hi, paka leo hii hii maji yanatoka iringa milimani kule yanashuka mpakaeo ya kilimanjaro nashukaenda bahari ya yaindi mpaka leo maji aatoke baharini kuelekea huko yanatoka huko yanashuka kuliji mpaka leo hii maanake nini maji mpaka leo hii yanaitikia sauti ile ya mungu kama maji mpaka leo hii yanaitikia sauti ya mungu maanaake tu ana uhakika samaki mpaka leo hii anaitikia sauti ya mungu maanaake mpaka leo hii wanadamu tukiamua tunaweza tukaendelea kuitikia sauti ya mungu Amen. lakini kuambie kitu cha ajabu wanadamu pia wanaweza wakawekea maji kikwazo wakayazuia maji yasishuke baharini mungu anasema maji yakutanike wapi kwa manake mpaka leo hii wako wanadamu ambao wanaweza kuwawekea watu kikwazo wasiishi full potential ya zile ambazo mungu amezikusudia kwa sauti yake mungu anawezekana amekwambia mambo kwo watu wakasimama against that fa ya kwamba mungu amesema wana watatoka utumwani baada ya miaka mia nne haimaanishi watatoka exactly miaka mia nne wasipopiga kelele kulia mbele za mungu hashuki kuja so kazi yetu sisi kama watoto wa mungu ni kumkumbusha mungu kila siku juu ya sauti yake sauti yako imesema hapa baada ya miaka mianne huu ni mwaka wa mian a bado tuko utumwani anawakutoka utumwani siku a wa ianna tautumwanibaada uh, ya miaka miaka na, na kitu cha ajabu. hiyo jambo la ajabu miaka ilipokuwa inakaribia kufika ha? miaka ilipokuwa inakaribia kufika wana wa israeli kutoka ndio mwaka ambao farao akatangaza watoto wa kiume wote wa israeli wauwawe wai kwa sababu alijua kabisa mungu mapepo na mashetani yalijua kabisa mungu atatakiwa kuchagua mmojawapo kati ya wali ndo atumike kama mtu akumtoa watoto wa kiume wote what if yake musa asingekuwa na imani ya kuamini kwamba mungu anaweza kumtumia mtoto wangu au kwa, kuamini tu kwamba mungu anaweza kumlinda mwanangu maanaake watoto wa kiume wote wangeuawa kwenye ile nchi ya israeli na kwa sababu hiyo wangekosa mkombozi ilibidi hazaliwe tena baada ya miaka mingine this is reason mungu akimaliza kutabiri haimaanishi tuishie kushangilia tu unabii hapana mungu akimaliza kutabiri tunatumia unabii una aliyoutoa tunatumia maneno aliyoyasema kwa unabii tunatumia hayo maneno kuingia nayo kwenye maombi ili ku ili ku sauti ya mungu itokee kama alivyosema niwambie kittuwteeeea Ni vizuri siku ya alhamis nikiwa kwenye maombi mahali fulani mha vizuri ama yesu kristo wa nazareti alitabiriwa na nabii isaya juu ya ujio wake na ilimbidi mungu achukue mwanamke anaitwa ana binti nwel akaye hekaruni akiomba na kuhani wa mungu anaitwa simeoni alikaa hekaruni hakufa alimwambiwa na mungu hautakufa mpaka yesu atakapozaliwa unafikiri ule kuhani na alikua nafanyeje alikuwa naomba kwa nabi gani angalia baada ya yesu kutabiriwa mchakato ilivotokea wakatiy anazaliwaanatangaza uw mchunaji akiishmb okeausaa sishetu kusema nimetamkiwa mambo mazito kwenye maisha yangu bwaa cho kifanya ikwaba kutangazangumkuoa asamekuoa <laughs> yaani maneno yale ya mtumishi yam yamekuwa ya ti wanasiwe sana sema kwa jina, la yesu. kwa jina la yesu sauti ya mungu, mungu itaingia kazini, ita kazini kuyatimiza iliyo yasema, yasema, yasema kwenye maisha yangu yangusitaishi chini hicho ya ang wyo maombi yanatuvuta eh? maombi yanatuvuta kuishi kulingana na kiwango kile mungu alichotuambia kwao sisi tunatakiwa tung'anganie mle mungu alimosema utaki kwenda bi- we- below that hivi najua mawazo yako wewe hayawezi kuzidi Ideology za mungu hayawezi kuzidi yani the excellence of the thoughts of god are far away. Si kaa itatembelea kama neno la mungu no litakuwa sanad of my living ninaomba ikuifika ho ata kama, kama unaela yakutosha ahata kama una kazi ya ndoto yako lakini kama ni kiwango cha chini ya mungu alichosema e nahela alafu usiwe na kwamba ntaugua sauansaumungu amesema ndani yangu kuna uzma nina hela ninahela nasina re ya ugonjwa sio unahela alafu hapo hapo unawaza naugua saa ngapi hujua maisha yanavyoenda unaweza ukaugua saa yoyote imajini yesu anawambia wanafunzi wake jamani tujifunike mashuka kuna mbu i believe nataka kuamini yesu alikuwa anaishi duniani kama mtawala akiamini hivi ndani ya akili yangu ananijua mimi kwa jina kwa jina kwa malaria knows me by jna ninautawala juu yake unaona maombi ya kuomba so tunapoingia kwenye maombi hatuendi kujitafutiza matatizo kwamba bwana yesu tizama nimevaa viatu vimechanika mwaka wote huu huu kuliko kuvaa vimechanika mwaka wote huu, mungu katika jina la yesu, Sisi, tutakopesha mataifa hali Nina hali ninaiita yangu halisi na huuoazakuayans lako ninaumba mianya ya fedha mungu ndani yako kuna uumbaji katika jina la yesu nakata kutembea kwenye ukame mwaka mwakauu nakata kutembea kwenye ukame unayatamka unayatamka unaitamka sauti ya mungu sauti ya mungu ndo inaku ua zilijengwa ukuta ulijengwa tunakubali lakini sauti ya mungu liwambia hivi siku ya saba ukuta utaondokauta uliondokaumungu uliondoka wa uliondoka kasema kwahiyo mungu aliyoyasema ndio ndo yatakupa maisha yes. upo mtu wa mungu Amen. unaelewa nachokisema wewe mungu alichokisema ndio kinakupa maisha ngangania kwenye kila kil hata unapoingia kwenye maombi ngangana nachohicho yaani maombi, maombi maana yake ni nini maombi maana yake ni kuichukua hali yangu na kuilazimishia ifanania hali ya kile mungu alichokisema ninakataa kukaa kwenye madeni mwaka huu kwa jina la yesu sawasawa sawa na neno lako ulisema sitapungukiwa na kitu umejiita we ni mchungaji wangu umeruhusu maneno yako watumishi wako walikusema wakasema bwana ndiye mchungaji wetu ungekuwa sio mchungaji wetu ungekataa hiyo kauli ungekataa angekataa mungu mona ambavyo sihivyo alikataa kwama mii sio hivo alisema mimi si mwanadamu hata un daudi aliposema bwana ndiye mchungaji wangu sitapungukiwa na kitu angekuwa sio mchungaji na hawawezi kuwafanya watu ae matajiri angekataa angesema oya mnanisingizia siwezi misi, kama misiweziukt amejiingiza kwenye angepinga angesema kiunnpnan hey Uh, nimemsikia daudi amesema mimi ni mchungaji wenu na hamtapungukiwa na kitu amewadanganya mtalala njaa maisha yatawapiga maana mimi siusiki lakini mwamba alinyamaza kimya aliponyamaza nyamaza kimya maanaake nini unajua wanasema waswahili ukimya na wenyewe ninini yeah. hey. tukatalie basi kwamba wewe sio hivyo sema sauti ya mungu ndio inayoingia nayo kwenye maombi, maombi. haeua ile ndo inaniwekea mimi ukomo ile ndio inaniwekea mimi nini ukomo niwe kama mungu anavyosema ndio maana unaona jana tuliangalia pale yesu anasema hivi amin um, shetani alipomwambia yesu hivi kama wewe ni mwana wa mungu geuza mawe haya yawe mkate biblia inasema yesu akamwambia mtu hataishi kwa mkate bali kwa kila neno litokalo kinywani mwa bwana vitu viwili linavyoona hapo yesu hakukataa kwamba ye siyo mwanawamungu akusema via <laughs> shetani pana asa mungu ntakuwa mimi ja yaani hivo shetani we umekosa watu wakuwaita wanawamungu nay mnamungu ntakuwa mimi i jiwe naweza kugeuza kugeuzagemisi na mungu Yesu wakisema, akijitetea um, ni so habari uh-uh. ya kama yes aaktetea smwana wamungu za baa mwaawauaezsabau bwana amesema Yes. bwana ngesema nigeuze ningegeuza mbona alisema pale wa midomo ya, mawe iliko. ya ku... kila siku mungu biti alikuwa wa mfano wangenyamaza kweli kiwazuakumbja yanatoa utenzi usio wa kawaida Taka, hivyo kumbuka habari za za balamu bibi anasema wakati balamu anakwenda kulaani wana wa waa maaika alisimama mbele ya abna akamuonabana akamuona. Aka akafungua kinywa cha punda kwaiyo punda kauli yake si, waa, ni u- ule wa punda ambao mungu mungu kinywa kinywa kinywa siku akifungua bwana alifungua miti maneno yes. hey. wanyama wana nakwambia hapa mjini hata nzi mmwunmbaouunknnnmwtum nasema senene watatuongelea barale watatuongelea sisimzi za kwenye nyumba zao zitaongea kumbe punda, punda ana maneno punda anaongea na kama mtu anamwambia bro kwani siku zote zotemi ikatalia hata mara moja kwenda na asivyo anamwambia kunikatalia anajibishana anajibishana naye jamaa kushtuka kukimbia naye nawaambia kweli mbele za mungu mijusi ya kwenye nyumba za ikulu na wafalme itatusemea maneno Amen. nasema itatusemea maneno itatuongelea itaongea kwa niaba yetu Amen. tukikosa watu wakutusemea sehemu za heshima yes. hata sisimizi wataongea nzi wataongea ndege wataongea wataongeauahaeluya bwana yesu asifiwe andege kama aaingia usia kupokea taarifa zaanaendanaonea kwamba tumpelekee taarifa ikulu ana ujumbe wake na mambo yake na vitu vyake swali. Ki English, au kichina wakati tembo kwenye aliongea there is a language animals here, and there is a a language language animals they alipoumba wanyama akawabariki okay. keneafiwomiii nenda kitabu cha mwanzo sura ya kwanza mstari wa ishirini sura ya ngapi ya kwanza mstari wa ngapi mwanzo moja ishirini mungu akasema, mm. maji yajawe ya nini kwa wingi. mungu anaongea nanani hapo mungu anaongea na nani twende maji nayajawe kwa wingi na kitu kiendacho chenye uhai na ndege waruke juu ya nchi katika anga la mbingu mm-hmm. mungu akaumba nyangumi wakubwa na kila kiumbe chenye uhai kiendacho ambavyo maji yalijawa navyo kwa wingi kwa jinsi zao na kila ndege kwa jinsi yake mungu akaona ni vyema mungu akavibarikia akisema zaeni mkaongezeke mkayajaze maji ya baharini ndege na wazidi katika nchi mungu akavibarikia akasema akasemaji anaongeana na nani mungu hapo namba moja mungu anasema maji ya jawe kwa wingi na kitu kiendacho chenye uhaya sawa yes. na ndege wa ruke juu ya nchi katika anga la mbingu mstari wa ishii namoja anasema mungu akaumba nyengume wakubwa na kila kiumbe kiendacho ambacho maji yalijawa navyo katika wingi kwa jinsi zao na kila ndege aruke kwa jinsi yake mungu akaona yakuwa ni vema mstari wa ishirnatau mungu haongei na watu hapo wakati anazungumza mstari wa ishirin na nanmsai mstari wa ishirini na nane akasema mungu akawabarikia mungu akawaambia you know, kwamba hawa ni watu na kwa sababu ni watu mungu alipowaambia wakamwelewa 8 esi han kwa sababu ni watu ni rahisi kusema hivi kwa sababu hawa ni watu mungu kawaambia na wamemwelewa kwa hiyo accordingly to, to their understanding kwa sababu ni watu tunakubaliana yes. lakini kuhusu ndege vipi ndege na yenyewe wenyewe sema akawabarikiaakavibarikia so, akisema Zaini, jazima, Aka akisema ko na venyewe vikamsikia you hear it now. Yes. kumbe kuta zinasikia mazingira yanasikia hali ya hewa yanasikia miti nasikia mimea inasikia kwsababu kila oda aliyoitoa mungu hii vitu vilifanya ndio maana narudi tena kwenye kusema hivi sauti ya mungu sauti ya mungu haizuiliwi na mazingira au na vitu na sauti ya mungu yaweza kusikiwa na vitu pia Amen. so tunapoingia kwenye kuomba ili maombi yetu yalete tija carry the voice of god inywa voice of god sio bezi au saprano god ni kila alichokisema kwenye neno lake ko unaposema ni yeye anasema kwayo viumbe vinaikariri sauti yake maneno yake hii ni oda kutoka kwa mungu hatuwezi kubishiahatuwezi kuibishiaakavbai yes unakumbuka wakati yeu anaongeza mikate mitano na samaki wawili aa baba abak na kuitisha nakuitishamikate ingeongezeka isingeongezeka ingeongezeka isingeongezeka inge so i can talk to my zaeni mkaongezeke mkaijaze nchi na kuitisha go and produce more. i bless you my money go and produce c fedha yangu nakubariki nenda kazalishe zaidi fedha yangu nakubariki nenda kazaishe zaidi aliongea na mikate imekaangwa imeokwa haisikii ikaongezeka t mtu angejua kwamba maneno yake yana uwezo wa kumtia utajiri angepunguza kuongea umbea angespendi mda mwingi wenyekuomba talk talk talk to to to your your your things alikuwa na ujaziri wa kusema hivi m- m- mawe yataimba mawe yana sauti maw yana masikio swangemprovoka so ayambie hmm. kwa yesu unaweza ukaona ni mbali kwa musa mungu alimwambiaje kuhusu musa K- walivyokuwa jangwani wanakiu mungu akamwambia uambie mwamba sio uwambie mwamba ni mwamba uambie mwamba utoe. nijiwe lijiwe hatakiwi kulipiga hatakiwi kulichimba aliambie uwambie mwamba utoe maji mwamba ulitoa maji akutoa ulitoa maji au kutoa mwamba nijiwe hii ni karatasi kuna namna sauti ya mungu ikikaa ndani ya koo lako sio musa aliyekuwa anaongea mwamba unaweza ukamuuliza musa musa unaniambia wee kama nani mwamba unamjua mungu maana aliyeuweka mwamba kwenye uso wa nchi ni mungu yes. kabla ya mtu kutokea kwenye uso wa nchi miamba ilikuwepo kwanza yes. miti ilikuwepo kwanza koo mimi na mti anayemjua mungu vizuri ni mti so when god speaks Than men. tena miti naijua sauti ya mungu na kuitii kwa haraka kuikwawanadamu kwa sababu anadamu anaweza akaegoiat akawaza mazingira lakini m mti, mti ulipoambiwa mara moja tu nyanyuka juu toka kwenye ardhaauatukangetuaanchu aansisi tuka ndo tunabishaa na sauti ya mungu nisisi lakini vitu mimea dhahabuametupa sisi, <laughs> sisi mungu mamlaka zaidi ya mawe na mimea na miti mamlaka yetu si ni kubwa kiasi kwamba tuna uweza wa kunegate naye tukamuuliza swali tunaweza sii tukagoma yona anaambiwa anambiwa namungu aendeninawe alienda siku hiyo hiyo anamkibia mungu akaambia wewe unaweza ukanibishia lakini sio upepo, so upepo ulipoambiwa nenda baharini merikebu pepo Uli ya anamkatalia mungu namungu amui wa ima mbingu, mbingu zabuana, bali, chini, vi, ni mbingu za bwana bali nchi amewapa wanadamu womungu eume anauliza ilo swali li t musa alikutana na mungu wapi porini midiani anachunga kondo baba, baba mkwe. Akati anachunga kondoo anaona kijiti kinawaka lakini mungu tena na wende, wana wa israeli nimesikia kilio chao musa hivi mkubwa zaidi siku wengi biaabienu iskioc a mali aoandiaianagumziaimiwake ka mzto maegimwangu haujatawa wangu haujatairiwa musa sio kwamba alikuwa ya Bible. Mimi nani mbele ya farao ulimi wangu iimzito ni ongeeako kilichomfanya musa asiingie kanani nini kauli kauli kauli mungu anawambia umeshindwa kunistahi mpaka jehova analalamika umeshindwa kunistahi mwanaake nini mtu amekuanika mbele za watu amekuchamfua mungu analalamika la mungu juu ya musa kwanini amemgomea in usa aa mungu nambia meshindwa kunistai mimi mbele za watu tha e saasanamtu amekuja ni rafiki yako au mtu wako, alafu yuko na zake mtwako wadan aafkoa arafzake ana af ausemeshamaneno yaoyo unawambiahistai belzatajijua ulimi wangu na shida Nye, mnawaza mnawazamusa nakigumizi mnakigumizinamsingizia so god is, to- is talking to moses anawambia hivi uambie mwamba god want us ttu talk, talk. tusifanye kingine tuongee tatizo sasa tuongee nini sio chochote onge alichokisema Choksema, chukua maneno maneno yake Tumia maneno yake hanenoyknok iaeuee umesmaanziao maombi yakootanzi wewe umesema neno lako linasema sauti yako ilisema uliwaambia watoto wako uliwambiawatoto yani, mazingira yataitika sio kwa wsabu namwitikia eh mwadui shinyanga anamwitikia u eziumtoa wauwezi kumtoa mwanadamu kwenye mamlaka yake yoyote kama ujamtoa kwanza kwenye kile mungu ahoma ii minikupige nakutoa kwanza kwenye kile mungu alichokisema namanaakenii nakutoa kwenye, na na kwenye ulichokiamini kwa saabu ili useme lazima uo umeai ili useme lazimaib anasemaje na, sisi nasi kwenye kitabu cha akorinto anasema sisi nasi tunayo roho ile ile ya imani tunaamini na kwa sababu hiyo tunanena kwahiyo ili tuseme kwenye maombi ili tuongee lazima tuamini most of us we don't pray because really we don't believe tunaamini tuna ya ngenua namwii watu wengi aombakueukakuwa ulombewa niliombewa akutoheka in a really, really sense kama mtu anaamini nguvu ya maombi hey, eh, masaa mawili nguvu ya atambansaaaua n naowambia wathv nmb kiukelwama hv Anakwezi, anapanga matatizo yake Mene, yani, yi, na madeni haya na iki, na iki, yani, tu mungu anifungulie mlango nmbtuunu real sense anamwambia hivi mtumishi mlango wenyewe endomlangowenyeebia watu wote ulio wambia niombee ulizuga kwa sababu kama ungekuwa unaamini nguvu ya maombi ungekuwa wa kwanza kuomba why do people get get tired to pray? Get tired to pray pray kwa kwa sababu nguvu ya maombi cheki yesu mwana wa mungu Bibi kila siku jioni alikuwa alikuwa anakwenda mlimani kuomba nini kwa kwasababu kuomba kuliko kukaa na watu yesu alikuwa ndomba muda mrefu zaidi na watu kwa sababu anajua sio haiko kwa watu Ishu uku. Uku, watu iko huku huku kila an anza na mungu umesema kwa nini lazima uanze na hivyo kwa sababu shetani anaitwa baba wa uongo mary tunaposema shetani ni baba wa uongo haimaanishi kwamba uongo ni uongo uongo sio kukudanganya jina kuambia kwamba yule anaitwa matilda anaitwa meri huo sio uongo huko ni kukosea kukosea jina kukosea location kwamba uko wapi niko mwanza na wakati uko morogoro huo sio uongo nakwambia mimi sara alimwambia mungu hivi Okay. mungu anamwambia sara umecheka saaaea sijacheka kumbe mungu ngaliagi nje anangalia ndani kiukweli ukweli akili yangu kwa mfano mimi sahizi akili yangu iko arusha arushaomungu mungu, mungu anaangalia nini anaangalia nini kwa ulipo ul yani kuna watu wengi hapa lakini na, na. E, na bwana kinsusu mwakatapila alafu akili yake kuwanabwana alfred kapuz according to god kinsusu mwakatapila so mmeo mmeo ya justify that bilinasemaje amtizamae mwanamke kwakumtamani moyoni mwake ameshazykmungu kwake slazma ee You can go with that. You can go with maana yake naweza nikawa kwenye uwepo wa mungu nikaamua kuingia dukani kwangu na kufanya biashara ndani ya uwepo wa mungu nikiwa na moyoni mwangu kw sio la leo angalia msa uh, um, samuel wakati daudi anan niko fasta sana? Hata kama niko sana kama wenyewe sasa wakati sameli sauli amemfuata amemfuata nyumbani kwake ili kuuliza kuuliza habari habari habari za za za za nini punda punda sauli sauli ameenda nyumbani kwa Samueli, kuuliza za punda. kwa hakwenda hakwenda ajili ufalme kwa iyo. ya ajue wako wapi anafika pale vijana uza haba zaaundsmndmb uabaunda ni same anamwambia sauli hapa watu wengine mwaka mwezi wa yako unatakiwa uingie yanafunguka kwa jina la layesu nauona mwezi wa nane yes. ukiwa ni mwezi ulio bora uusubiri uje ndo unaufi wahiyo yes. uongo, uongo. uongo kiukweli ukweli sio kusema hivi huyu anaitwa mchau alafu uh, ukajitambulisha ukasema anaitwa alfred anaitwaed sio uongo huko nikutaja jina mbayo iwawako uongo i uongo ni kuwa tofauti na ukweli au ni kuwa tofauti na kweli na kweli sio ukweli kweli ni kile mungu alichosema uwatakase kwa ile kweli na neno lako ndio kweli kwahiyo wewe unawezekana kabisa ni dokta kabisa ni daktari wa wanadamu lakini mungu alisema wewe ni loya kwahiyo we, wewe ndo muongo lakini ukisimama mbele za watu hivi ukiwambia hivi mimi ni dokta mungu anasema hvi wewe ni muongo imi huku mbinguni yako mbinguniakouisi kile kitu ambacho mungu ajasema wewe ndo muongo lakini aweza kawa mkweli kabisa kwa namna za kibinadamu nmimi mungu kama wanadamu waangaliavyo uongo iangaii ama uongo analiita uongo ni jingine kabisa chekulivokaapo mekakizambi zambi aniunawaza zambi masaya yote whatever you are calling a li not a li before god a li before god shetani anapoitwa baba wa uongo maana yake nini ni baba anayefanya watu wafanye kinyume na kile mungu anachosema sasa nikuchukue nikupeleke kwenye ni kitabu cha mwanzo sura ya, ya tau pale biblia nasema hivi mungu aliwaambia wanadamu sikumkila matunda haya ya, ya bustani mtafaya nini mtakufa Mta walipokula walikufa walifariki dunia kwahiyo kwa alisia aliyekuwa anadanganya kati ya shetani na nani? mungu ni ninani ni jibuni kwa namna ya kibinadamu aliyedanganya pale ni nani mungu kawambia siku mkila mtakufahambewuongo mbele za mungu sio ukweli au asiokuotosha ni kwenda kinyume na kile mungu wengi nyinyi mnaishi maisha ya uongo chini ya kiwango kwa mungu hii ni hali ya uongo mimi. Sabu, ukweli wa mungu unaniambia onoeikwaongo na yes. yes. siku naposema hiv seela yangu mepungua hapo ndomongea uongo e muongo ksaabu bib nakwambiaj bwana ndiye mchungaji wako hutapungukiwa na kitu kwaukiona mepungukiwa uja uwongo ko mbia unatembea na uwongo sana unadanganywa mno napigwaongo sio kusmami nawa juma alafu naiwa anton Aya, fikiri abraham anaitwa abraham, mungu anzele, abraham. Aya, afike mbele za watu mii yes, ni mwana wa mungu wewe, mtoto wa Yusuf. kati anambia ewe motoafwaeaeli ni kile mungu alichokwambia wewe kwasabu endani yeah, yake hamna uongo ila mama ko anaeza kukudanganya mama yako amewita grace lakini mungu ajina jingine kabisa kuhusu munguiajine mwenyewe unajiona unaishi maisha yenyewe kumbe unaishi chakakkosewa tu kila kitu kimeharibika sauti ya mungu ndio itatupa ukweli sauti ya mungu ndotatua ukweli mazingira yako yanaweza yakaa naongea uongu mpaka siku atakaposikia ukweli wa mungu yataitikia mungu akubariki ongera kwa kusikiliza maneno hayo ya mungu najua yamekujenga yamekuinua unaweza ukatufuatilia pia ibada zetu live kwa njia ya youtube na mitandao yetu mingine ya kijamii lakini pia kama ungependa kushiriki pamoja nasi kwa njia na ya sadaka najua maneno hayo yamekubariki ni kwa 7621559 lakini pia unaweza out kwa namba hizo hizo kwa njia ya whatsapp na mungu atakubariki sana