Hello, this is your pastor tony pasny nataka nikukaribishe katika kusikiliza neno la mungu tena siku ya leo biblia inasema neno la mungu ni taa ya miguu yetu na linatumulikia kila mahali tunapokwenda maneno haya yatafungua macho yako inawezekana kuna giza ulikuwa unakutana nao kwenye maisha yako lakini liko neno ambalo neno hilo unalo siku hii ya leo karibu kwa mwanzo mungu kama sauti yako hapo sema aliumba kamaumeipatasoma hapo mwanzo mungu aliumba So, kiswahili imeweka imisema aliziumba lakini ukienda kiingereza naseman io aliziumbamanake aliumbaso eii mungu aliumba kklikambia miungu huwa wanaumba hawafanyiwevitu huwa wanavifanya vinatokea hawakubali hali walizonazo huwa wametengeneza hali wanazotaka kuziona geokilea hiyo ndio tabia ya miungu waswahili wao wa mmoja anasema kenge anazaa kenge batamzinaaaaanabnadogodogocbasiannifanya wanroumwasanawatcha basmamboe ao wangap ewakuona yura sanawari wenzangu haleluya <coughs> waswahili wanasema tuna nyoka uzaa simba uzaa na mungu fortamae uzaa <coughs> wokovu unaacha kuwa mzuri usipoelewa what is ise for you in this salvation mara nyingi tumedhani na tumedhanishwa kwamba wokovu au kumwamini mungu kidogo tumedhanishwa kana kwamba wokovu ni kitu fulani hivi ambacho ni kizito kwa ajili ya kufanya regulations of life no salvation is not life isnotifuato salvation is life ii in a man wokovu ni maisha au uzima wa mungu ndani ya mtu wokovu sioelewa nacho kisemai iooristia gioinayoaambia io sio sheria za shule za mkristo ilaslio yaani wokovu ni maisha ya mungu ndani ya mwamini au uzima wa mungu what makes god god is entering in mementhats theeaniofstio so when we talk about salvation we mean mungu anakuja na wokovu wake and then anaingiza uzima wake ndani ya mtu i want you to get this sabab hii foundation kutengenezea leo hata miaka theahin ijayo you can educate your children what salvation salvation is so that they may not despise salvation. rather waupende wokovu wauone wokovu ni kitu cha kukimbilia na sio mzigo sema wokovu sema kwa sauti wokovu ni maisha ya mungu ndani ya mwanadamu wa kawaida au ni uzima wa mungu ndani ya mwanadamu wa kawaida umeelewa mpaka hapo umeelewa na hiyo definition nimeitoa wapi biblia inasema hivi wote waliompokea aliwapa uwezo wa kufanyika kuwa watoto wa munguemb anameanza kusema hivi alikuja kwa walio wake na walio wake 316 john anasema hivi kwa maana jinsi mungu aliupenda ulimwengu hata akamtoa mwanawake wa pekee ili kila amwaminie asipotee le neno asipotee sio atafuto barabarani auafunikana amepotea le neno asipotee kiingereza inatumika nenoris mwanawake asife asiharibiwe asi, asioze sawa k anaposema ili kila amwaminie asipotee bali awe na nini na nini na sheria na nini bali awe na nini bali aende mbinguni so the plan of god in the beginning alipokuwa anatengeneza mpango wa waokovu hakutengeneza mpango wa wokovu ili watu waende mbinguni alitengeneza mpango wa okovu ili watu wapate wa ae ya uzima wake there is no way you can have uzima wa mungu kama una maisha fulani then ilikuwa ni lazima gharama ilipwe lazima awepo mtu wa kulipa garama ambayo sisi tumeshindwa kuilipa kwa haki yetu wenyewe kwa bidii zetu wenyewe kwa hali ya ubinadamu tulionao hatukuweza kufikia standards of god hatukuweza kufikia uh, viwango vya mungu na kwa sababu hiyo akamtuma yesu ili yesu yeye alipe gharama ili yesu yeye alipie makosa yetu aadhibiwe tulipotakiwa kuadhibiwa alipe deni tolonatakiwa tulipe ili sisi kwa kumwamini yeye kwa kumwamini yeye tupokee the story begins like this hivi kwanza picha linaanza mwanangu kama hivi mungu aliumba mbingu na nchi hapo mwanzo alipoziumba mbingu na nchi akaumba mimea akaumba wanyama akaumba viumbe vyote and then alivyoviumba bibi anazima enye kitabu cha mwanzo hiyo hiyo mstari wa ishirini na sita akasema na tumfanye mtu kwa mfano wetu na kwa sura yetu alafu anasema akatawale nini nilivyovyumba akatawale samaki wa baharini ndege wa waangani na kila chenye kutambaa kitambaacho juu ya usu wa nchi geokii kambia mwanadamu aliumba ili akatawale nao ili mwanadamu atawale anahitaji vitu gani ili atawale ili mwanadamu atawale anahitaji kitu kinaitwa blessing kinaitwaoaanasema hivi na tumfanye mtu kwa mfano wetu na kwa sura yetu ili akatawale samaki wa baharini ndege wa wangani na kila chenye kutambaa kinachotambaa juu ya uso wa nchi then nchimstariwa ishirina saba nashuka anasema hivi mungu akaumba mwanadamu mwanadamu mwanamke na mwanaume aliwaumba mstari wa waishir nn nakua hivi akawabarikia akisema zaeni mkaongezeke mkaijaze nchi na kuitiisha alafu anasemaje mkatawale anaarudisha kwenye original mkatawale memb na tumfanye mtu kwa mfano wetu na kwa sura yetu ili akatawale how will they rule akawabarikia akisema zaeni mkaongezeke mkaijaze nchi na kuitiisha mkatawale so a watu wataweza tu kutawala if they will fully function kwenye baraka waliopewa na baraka yenyewe ni kuzaa kuongezeka kuijaza nchi na kutiisha mjini kama hauna chochote tunachozalisha mjini kama hauna chochote unachokiongeza mjini kama hauna chochote unachojaza mjini kama auna chochote unachokitisha wewe hujaanza kutawala so, are only when they start producing when you when you are producing ukiwa huko mahali unazalisha kitu ukiwa huko mahali unazalisha then you can can rule rule rule we we we we by productivity we don't rule politically we rule productively when we can produce things in our life tunapoweza kuzalisha vitu kwenye maisha yetu vitu vinavyozalishwa na sisi hapa sizungumzii tu kuzaa watoto zunumzitukuza watoto manaake nini mpaka mungu anaposema hivi zaeni mkaongezeke manaake ii the min of od mwanadamu na mishen aliyompa mungu amempa you given give people mungu kama amekupa watu aw watu mungu anakwambia hivuu amekup sasa himanishi sasa ukioa uk mke mmoja ukazalisha ukaongeze uk mwingine sasa haleluya uh -uh. producing sio tu kutoa kopi iliyopo uh -uh. producing ni how you can make that thing more productive ukipewa mume how kan he be more productive in your hands ukipewa mke how kan she be more productive around you than when she was with her father mfano Ukipewa mimi, mimi ni wewe. Trust me, I will never let you be the same. I will make sure you produce more than you used to produce before. I hate, I I have zero tolerance of unproductive people. Zero tolerance. And my team knows that. Zero tolerance with non-productive people. because watu wote wanaoshindwa kuwa podive wanaoshindwa kuproduce, kuproduce results za maisha yao kuprojuce matokeo kwenye maisha yao watu wote wanaoshindwa kuprojuce kwenye maisha yao hao watu they are doomed to kill you or to kill themsele anyone ambaye ameacha kuprojuce sm anaongeasaa for your information i just knew today afternoon leo to ndio nimejua i received this revelation from a certain meditation weare meditating with my, uh, my, my, my, my, my brother man of god and then this is the meditation alikuwa nalyambia akasema hivi do you know moja ya vitu ambavyo mungu anafanya mungu ha reward effort mungu ana reward mpa mungu huwa mungu habariki bidii habariki mapurukushani m- m- m- m- m- ya maisha mungu anabariki results. anabariki aanabariki anabariki, anabariki matokeo Mbeo kia omba unaweza ukatumika sana kama hauna matokeo haunaishu It is impact that moves god kila mtu anapiga kinubi kwenye nchi kila mtu anapiga kinubi ni kinubi cha nani kinaweza kutuliza mapepo ya sautiila mtu anaweza kutafsiri ndoto lakini ni nani anaweza kutafsiri to the extent tukimleta anaweza kutupa plan ambayo sisi wenyewe tukiiangalia tunasema This is more than a uchawi wenyewe auwendi uchawi wauendi sio kwa mentari tu peke yakewatutanzania uchawiauendi kwa peke yake sio tu kwa mentari uchawi wauendi t wa mtu anaye wachawi wenyewe wakijua unajua kuzalisha vitu anavyo vitafuta watakutunza wao ndo watakulinda waswahili wanasema mchawi mpe mwanao wakulelee biblia inasema humo ndani ya biblia kuna watu ambao tumejifunza habari zake zima habari zao humo ambazo zinazungumzwa walikuwa wanafanya kazi katika mazingira ya kishirikina kabisa People like daniel biblia inasema walizungukwa na wachawi na wasomanyota na washirikina in the kwenye serikali ya mfalme nebukadnezar biblia inasema mfalme anaota ndoto waganga wanashindwa kutoa matokeo wachawi wenye hekima wanashindwa kutoa matokeo daniel na wenzake wanne anamwambia mfalme usi uwe mtu relax tupe sisi siku nne tutarudi na majibu haya Production. Production. what can you produce with the hayah that you have ni moja kuwa mlokole na amingine kuzalisha kitu na ulokole wako kupiga makofi yes ni we do that kila mtu hata udharaa uokovu tulionao wakati umefika katika jina la yesu at least hata kama ujamjua mungu kinoma levo hiyo hiyo uliyomjulia mungu your friends yur brothers yu sisters waseme mm -mm, there is something different between us and her, us and him haleluya sema bwana yesu achiria ule uwezo wako nikazalishe matokeo tutakuwa kama tunafanya fanfare, makanisani makanisa social club kwa nini hayana impact hayana results hayana matokeo hata ukimwambia mtu inaenda kwenye ibada hakuelewi anaona ibada zako hazina maana s mwai kuwaona wenzetu wakiwa wanaingia kwenye mfungo wa ramadan They close shop. maduka yanafungwa restaurant ambazo si ajabu nyingine zinaingiza milioni tano milioni sita milioni kumi kwa siku zinafungwa zanzibar kule walitangazaga na sheria kabisa kwamba usionekane unakula peupe they trust whatever riche we do in this fasting it has results and impact not just spiritually even financially thats why we can close our shop a month and never fear waokoo wanapiga biashara kuanzia juma januari mpaka disemba wana wakirudi, wakirudi kutoka kwenye fasting wanawakimbiza kinoma nakaa kwenye maduka yao nje muda wa ibada because they understand the results, the results impact produced by what they believed awareness. awareness kazi ya mafundisho kama haya ni kukupa awareness nikukufungua macho so you can see more within your salvation uone cha ziada ndani ya uokovu ulionao usisubirie tu kwenda mbinguniwakati unasubiria kwenda mbiguni kwa zaishwbu nia ya mungu watoto wake watawale watoto wake watawale do u no dooe or wen weaeoi the than when we ah, okay, okay, okay. he r yale tunayoweza kuyafanya kwenye market world inaweza kumletea mungu matokeo makubwa kuliko tunayoyafanya tukiwa vyumbani makatisa ikifungia chumani kwenye kichumba kama hiki naomba manena kwa luda namwita bwana na abudu prayer k yaajilie uu ya, <laughs> ya kwenda kuzalisha kwenye miradi yako kwenye shughuli zako kwenye kazi zako sema kwa, kwa jina la yesu kwanzia leo, leo. sitaenda kama, Sita kama tasa sema nitazalisha nita na faida zitaonekanano kuna mstari unaitwa mungu nikufundishay hakuna vitabu vingine vyote vya dini nyingine awaadssa <laughs> well, kwanini wanama wana masekwasababu the aveo the na mimi leo hii kwa neema ya mnu apakukp ana Wana Wana yesu Amen. so hapo mwanzo mungu aliumba alipomaliza kuumba akaumba kitu kingine baada ya kumaliza mchakato wa umbaji wote the akaja akaumba akasema na tumfanye mtu kwa mfano wetu kwasura yetu laasema akatawale samaki wa baharini degew you know, hii baraka ya zaeni mkaongezeke mkaijaze nchi na kuitiisha wanyamapiawalipewaadi yani kenge mungu alimbariki maanaykeni kaman kwa mungu wewe hauna maana kama No amboaithe thin with the bibib eh? iia <laughs> a no sisimizi alitamkia hiyo baraka mbai wayo walitamkiwa hiyobaraka tundege tukuku tulitamkia hyo baraka zaeni nkaongezeke kaija zeniaao betwnaaahiv mkatawal a wameambiwa hivia hajaambiwa ajabakaajambiwa but do you know today kilimanjaro mountain is much moe amous than you imekaa pale haiongei haijatembea haisemi chochote but it is there do you now the lion of tarangire is much moe famous than you mungu akinipa zangu unawaza mawazo ya kibinafsiuoduniani ki auko kwa ajili ya kujaza tumbo tumboo ya kutawala kutawala kutawala ili nini ili nini nini kitokee kitokee wako hawezi kutawala mahali ambapo oh. wengi mnapenda kusema bwana awaa mahali hapa hatawali kama hujafika uko kwenye nyumba ya kupanga mwenye nyumba anaitwa ust kipozeo mweka visomo vyake pale amechinja mbuzi wake wa kafara pale ameweka vitu vyake chini ya nyumba pale uko pale ninazingira nyumba hii when when when when we we we we rule rule our our our god god god win wins when we are celebrated celebrated it is our god who is who famous It is our god who becomes famous oh, you didn't read this in your bible eahivyo if nuru yenu naiangaze mbele za watu sio mbele za nyumbani kwenu watu sio mbele za ukoo wakowatu rahia wa barabarani nuru yenu naiangaze mbele za watu wayaone matendo sio maombi wayaone matendo matendo yenu mema matendo mema unayajua matendo nayajua kuendesha gari ni matendo sio matendo kujenga nyumba ni matendo sio matendo kuwa na kampuni ni matendo siyo matendo basi wewe kwenye akili yako matendo ulizania ni kutembea ukiwa umenyooka namna hii no, no, no, no, brother Go and do something out there nenda katende matendo watu wayaone matendo yenu mema wamtukuze baba yenu aliye mbinguni waulizane ile mall ni ya nani ile kampuni ni ya nani lile duka ni la nani matendo yenu mema glory to God. Amen. We kwenye akili yako matendo ulijua ni nini kuvaa ndefu ninikuvaa vaa libuuz paka chini lakini mbele za mungu Diyara. Diyara. Diyara mungu kuvaa aangaliota mimi nikiwa na kiwanda cha unga cha ice cream, and i make chai na alafu najenga msikiti ametukuzwa ukh nachokiwaza wewe mimi mungu anijalie biashara yangu itoke ikitoka kuna kipote limekiona mari kinauzwa nawaza kununua toyota usawau k imesemaj okay, mbia munu anatawala sisi tunaotawamunu nini mukinmiot zotzinazomiikiwa arusha inailiwwapni Do you know when you own is when you can make a decision? It is when we rule, that's when our God rule. Please, I am motivating you today in the name of Jesus. Go out there and make impact. ndio kwanza mwezi wa pili mwaka 23 mapema sana ngio kenya wako maambia mapema sana best bado mapema aeluya nani anaamini mungu atatawala pamoja naye mwaka huu nani anaamini mungu atampeleka viwango vingine mwaka hu sa jina la mungu watu wanalijua sana jina la yesu watu wanalijua sana ila jina la yesu linakuaga na tofauti kwenye masikio ya watu watu wakiona kitu kimewekwa mahali fulani alafu wanawiza nchananianni chamlokole fulani wanafanyaga maombi kwenye kigorofa kile kigorofa kilhay aya imagine nyumbani kwako una b ambayo ina soda, soda na vijuisi alafu jioni uko na washikaji mnapiga alafu hata wanaona mkiwa kwenye bar ya nyumba yako mnapiga sotaraba yakataa katika jina la yesu tunauombea mtaa huu bwana mkiwa ghorofani kwenye gorofa lako tunatamka kwa jina la yesu mtaa mtauautakua na majambazi tunatamka kwa jina a yesu mtauautakuwa wa na wagonjwa washirikina watakatiza mtau kwa jinayuwezi kuombea mtaa ambao ujanuuanamoya au umekaana baba katika jina ayesu umetupa mamlaka ya kutawala navunja <laughs> mashetan yenakuangalia una, unasa mitangapi enye ta hata hatamiguu arobai aushikwa ishirini huna umekazana na tawala na miliki ipi nini the first blessing that god gave man, it was a land a location bibl anasema alipomuumba mwanadamu akamweka bustanini bustaniibnasema akamchukua akampeleka kwenye bustanini upande wa mashariki wa eden akamwambia this is your place mnuakipata mshaamiionimbii natoshaaymawa akimaskinimimi na wewe naomba leo tuweke malengo kwenye kila jiji la rfereni yako hata ukipita pale dar daressalam una kiwanja chenye jina lako ukisema kwa mamlaka ya jina la yesu mungu anaanza kujibia pale pale you no know arahm madhabau yake ya kwanza aliijenga mahali alipoambiwa hivi mahali hapo ulipopita nimekupa ndo akajenga uenga madhabau ambapo japewa kama nani kwa mfano aeea iuekamuaaina laesueye aliyeumba ulimwengu aliacha kipande kimoja cha jina langu la iamaana lidunia lote ili. Li dunia lote iiiuite iiutaataki kimojaei baba yangu upewa na nani sio ananunua anapewa ko hapa mjini hapa mjini baba amenipa nyumba sijaiona tu tu sijui iko wapi amenipa kianja sijakionatu siuitikohapi tuanze mchakato jehova unaanza kukaa sawa na mungu kama ni kuomba unaomba kama ni kwenye masadaka unatoa yni unakimbizana naye mpaka macho yako yanafunguka anakwambia sanawari mtawa kushoto upande wa pili nyumba ya tatu ukiruka nyumba ya nne pale nnepale sema sema nakataa kuwa nakataa kuwa kuwa maskini sema, kwa sauti ya ushindi uiaima ikitawala ni yeye ametawala sema eye ametaaataaa ee etaaai kimiliki ni yeye amemiliki watu wa mungu mungu hawezi kuchukua fungu la kumi kwenye mshahara wa jirani yako wewe uliyemwamini yeye ndo anachukua fungu la kumi kwako manae na hata kama una chakufanya chochote mungu akudondoshee mawazo yakenakuombea mungu akudondoshee akili zake inakuombea mungu akufungulie madirisha ya mbinguni ya mawazo yaani hata kama umeambiwa na bebi wako wewe utakuwa mama wa nyumbani kulelea watoto wangu naambia hata mabibi, mabibi sita wanalasaaya masuala ya mume unatoa fungu la kumi peke yako mkee watoi matusia op fungula kumi siopifungu la kumi malimbuko tunazita sadaka za kiagano yani wale waliofanya agano na mungu hawajafanya agano kwa maombibmav niitieni watu wangu waliofanya agano nami kwa sadaka so the only place where wemake vena with god isonsacrifice mungu alimwambia abraham mahali hapo napolala nimekupa akamuuliza nitajuwaje kama umenipa mungu akamwabia niletee ndama niletee kondoo niletee mbuzi niletee njiwa god demanded sacrifice to pv kama nimekupa The covenant will thean idna katutoi sadaka ili watumishi waseme hivi Hey, Jomani, when I'm gonna turn to to San Sanaka. Munga Kuba Riki. No. You are establishing your covenant with God. Ha! Ah. ukisoma kwenye kitabu cha kutoka ishirini na tatu pale anazungumza habari za hawa wanaotoa malimbuko kwanzia mstari wa kumi na tisa anasema cha kwanza cha malimbuko yenu na cha mazao ya ardhi yenu mtakitoa kama limbuko lenu na mkishatoa kama limbuko biblia inasema hivi mimi mungu nitampeleka malaika atangulie mmele yenu awapeleke mpaka mahali pale nilipowaandalia ah! ah! kumbe papo kumbe papo alipotuandalia nini kinachotufanya tupaoni tumekula limbuko first first profit where where is is it it salary of the year mungu limbukomtuihiungu anajua najua na mambo mengi maana umekwama because sadaka zote hii za fruit nalimbuko hatutoi kwa sababu tumejisikia hatutoi kwa sababu tunavyo vingi tunatoa tunatoabu we beliv in god There are a that are given by faith na imani bila matendo imekufa kwa mfano nikuambia hivi wangapi mnaamini sema sema kama maka mnaamini mungu nikikuuliza ni kitendo gani kinachoonyesha imani mungugni bilan yakobo kuna mali nsahivi nionyeshe imani yako kwa maneno alafu na mimi nitakuonyesha imani yangu kwa vitendo faith. faith imani ni nini ni kuwa na hakika ya mambo ya tarajiwayo ah! okay so ninaamini mungu na amenipa hii kazi yangu ya kwanza au mwaka huu bado niko ofisini mshahara wangu wa kwanza ni limbuko lako bwana ni sadaka yangu kwako kwa nini naamini wewe ndio umeniweka hapa sijafukuzwa kazi mpaka leo wewe umeniweka hapa nimepata faida mwezi huu wa kwanza wewe ndo umenipa so kama ninaamini wewe ndo umenipa ninapokupa nakupa sababu naamini wewe utanipa tena mungu mimi situnzwi si si na hizi elfu kumi kumi wewe ndo unanitunza situnzwi na hizi namba nnazoziona kwenye akaunti ya benki wewe ndo unanitunza ndio maana daudi ana ujasiri wa kusema bwana ndiyo mchungaji wangu wa sitapungukiwa na kitu wale tu ambao bwana ndio mchungaji wao hao kamwe hawapungukiwi ndio maana mwanamke wa serepta kabla hujaselebreti muujiza mwanamke wa waepta mwana angalia mekanism ya ule muujiza usiseme tu hivi mungu ninaomba mwanamke wa wasaretaa kuishiwa bwana na mimi yesu nisaidie nisiishiwe before you yourch there lk at the orchestration of the themiracle anamwambia do you believe ma nitengenezee mimi kwanza hakika yake kama mungu aishivyo kapu lako litapungua unga but the condition nitengenezee mimi kwanza nini first fruit yule mama priority god priority priority should be god. Priority should be be god god there are many people here mnatamani mungu awatende mambo what is your priority in life wasikilize watu waliomaliza chukikuu au watafuta wanafunzi wa vio chu, chuoni mwaka wa mwisho waulize mshaara wako hey, mimi. chumba pili nitanunua ntaugodo langu ile yaani anawaza yale aliyopitia nyumbani kwao na sekondari ni kula makande nitakula chipsi sasa watanikoma kwa nini nayasema haya watu wa mungu We have to rule. lakini hatuwezi kurul nje ya kanuni za yeye aliyetuita tukatawali i anataka imani anataka imani itusaidie kutawala imani chanzo chake ni kusikia na kusikia huja kwa neno la kristo kwa hiyo adamu alipoambiwa mkatawale samaki wa baharini ndege wa ngani na kila chenye kutambaa kinachotambaa juu ya uso wa nchi when was was told that he was supposed to believe atakiwa aamini then the snake h nyoka akaja akamwambia je mungu amesema msire matunda yote haya bustanini mwanamke mwanamku akasemann amesema tunaweza tukala matunda yote kasoro matunda ya mti huu mungu amesema tu amesematukila tutakufa the greatest assignment of the devil greatest assignment of the devil sio kukufanya wewe theeaeof thedevil siokufanya weechan na bibi wako the e ae of thedevl siokufanya ee mzinzi the ees aienof thedev siokufanya wee muni wala theaeofthedev iokufany utendehambiheanhamitbayake i damyaai the greatest gees ainenof the, the, the, the, the, the, the devil is to make you doubt whatever god has told you nikikufanya wewe ukadati mungu alichokwambia kwa sababu ushindi wako uko tu kwenye kile mungu alichokwambia kwa hicho ndio utamshindia shetani umshindi shetani na kdiri kako dada kdi utakuwa nako na anakufuata nyumbani kwako kwa anakumiya watu ni majenerali lakini usiku wakilala anakwambia nimenyolewa nwele hapa <laughs> weuje waiona we, wa we nyinyiaowangapi mshkuota ndoto mbaya hapa acha kuzuga nyosha unaota unakimbizwa mwanangu na nje una, una majibwa nyumba, nyumba ina feni ila unaota mindoto ya ajabu ya kukimbizwa nini shetani haogopi fensi ya baba yako wala fensi ya mama yako weweka en ya umeme hiyo utamzuia tu asalingambwidi lakini shetani shetani shetani unaingia naye hivi kwenye geti lenu la nyumbani unaingia naye does not scare your fence there is a the fence beyond the normal fence kuna wigo zaidi ya wigo ask of the man called jo tafuta mtu anaitwa ayubu inasema mungu anazungumza kuhusu ayubu anasema hivi je umemwona mtumishi wangu oh, when god is bragging about his fellow anamwambia shetani umemwona mtumishi wangu ayubu yeye ni mwelekevu ni mcha mungu mmoja aliyepukana na uovu oh? ukiwa na hela sana unamwacha mungu unaenda kwa shetani wee maskini ujawai kuwa, Izi, ambaya, kuwa naela, na hela hivi mtu ambaye hajawahi kuwa na hela kuwa na hela sikumoja nimkuta blaza mmoja ana, tena alikuwa ananitaja kwa jina Zah, kuna kamoja, kuna pale morogoro mafanikio j nikawaambia watu anayetakiwa kukueleza ubaya wa mafanikio awe kwanza amefanikiwa af akaona ufamafanikio mafani, ni mabaya ajamani hey, acheni kufanikiwa mi nimeshafanikiwa nimeona mabaya milioni miioniiioni tunazisikia kwenye bunge hata nikikwambia ina sifuri ngapi hujui and then sfungapi hujuinaea kuniambiamafanikio nayajuaefaiiwa huko mwanangu anasababu kama mchanga sio anachimba chimba anaokota alikuwa yani, anakaa nyumbani wafalme wa, wa watu wanakusanyika kumletea dhahabu i en that way back nikiwa chuo kikuu and i new in my life if you stay in your purpose, you will not look out for yo u ot o oskutfut kwa jina la yesu magharibi i kwa jina la yesu kaskazini kaskaziwakutafute kwa jina la yesu yesukusii wakutafute kwa jina la yesu sema will will look look out for me will look out for me will look after me. sema watanitafuta wata ongea kwa imani wewe hiyo ni imani ya kulazimisha sema watanitafuta wata, e, kuna watu mmekataliwa paka mmeanua kujikatara na wenyewe sema watanitafuta emawatanitafutaimeandikaja kwenye kitabu cha isaya anasema ondoka uangaze maana nuru yako imekuja na utukufu wa bwana umekuzukia alafu anasema hivi wafalme watajia kuzuka kwa nuru yako anasema kings shall come, shall come come shall come to your rising as you rise kings are coming as you rise kings are coming so kings are coming according to the level of your rising the more you rise the more kings are coming the more you rise the another level of kings are coming sema kukaa chini ukaohsisi do tunapitwa mwaya hamjatuona sawa mama ushkuona wamamawanaolazimishia salam auja mamayakoukwnutamaa mdogo dad ujdadayako iieiamkie shanalazimishia shikam jueali itete kwenyeaanthikam zinafariji shikamo zinapumbaza zina, zina tabia kumpumbaza. <laughs> yani, yani ya kumpumbazandimaana watu wanapenda ukubwa ukiamkia nukiamkiwa le hata kama sinahela lakini mkubwa dude <laughs> flani la ajabu niamkie ujie mikakako ujeweedogona dunia iko hivo dunia iko hivi watu wakikuona umewazidi They will find itakacho wa wao kwamba hata kama amenizidi lakini mi mkubwaza <laughs> si ajabu zinatembea huko barabaranitanani tuna matatizonakataakuwawakaaid <laughs> And the, kings, and the kings kings of men wafalme wa watu wataijia wa wa kuzuka, kuzuka. kwa nuru yangu. yangu so everybody of us has a level of light. Ya, kila mmoja wetu na kiwango chake cha nuru the more we seek god the more we pray the more we remain in the covenant tunavyobaki kwenye agano kwa maombi na kwa sadaka na kwa ibada zetu tunavyobaki light tunapoambiwa tustende dhambi tutende utededhambi tumsaidie mungu hamna we hata ukiamua kulewa kwanzia sibuhu mpaka jioni mungu aja katika mkono Sin our light so the greatest assignment of the devil is to make you doubt what god kiswahili chake ni kubwa au kazi kubwa ya shetani ni kukufanya wewe utilie mashaka mungu alichokwambia mwambie jirani yako jiandikie mwenyewe andika hata kwenye simu andika mtumie wako bbwako andika kazi kubwa ya shetani n yani kama una unab tuma hiyo m mtumie bebi wako kama unaye kama una mtumie mungu andika kazi kubwa ya shetani ni kukufanya wewe utilie mashaka kile mungu alichokwambia ndio maana shetani anafanya kazi usiku na mchana kututoa kwenye kile mungu alichotwambia kwasaabu gani kwa sababu maneno ya mungu ni nini ni taa nakumbuka kkule kule, kule, kule tunasemaga hivi neno ya bwana ni taa ya miguu yangu munimulikia zangu yes, sindio the word of the lord is the light unto my path my path neno my pah maanaake path, path beos to you only on kwaoinaezekana we path yako ni wanajeshi mwingine path yake ni urembo mwingine path yake ni ualimu uhalimu mwingine path yake ni business na ukiwa uko kwenye you need to have light kwa sababu when you walk in the path thea when you k in the path of your vision of your dream ukiwa unatembelea njia ya kufikia hatima ya maisha yako you must have enough light to see, to see see otherwise utachelewa sana kwa sababu nyinyi mnafahamu ukiendesha gari usiku na hauna taa ni kazi ajari za kutosha ndio maana watu wengi wanaanza ndoto zao vizuri wanapata ajari njiani wanaishia njiani ndoto zinakatika hawatimizi maono wanaishia barabarani wanaogopa kuendelea hawana confidence ya kuendelea kwa nini kwa sababu they don't have light. they don't don't have have light light watu wa mungu tunavyokimbizakimbizana na mungu hivi mungu, manu, manu maumbi, YouTube, hivi unavokimbizana na mungu mara umekuja kwenye kongamano mara umeingia kwenye maombi mara unafuatilia bmaa si unafanya nini hivi unavyokimbizana na maombi hivi hivi time you are enlightening your path. your path mind is being enlightened macho yako ya ndani yanatiwa nuru unaona wasivyoona wengine kwenye njia ile ile ya ualimu uhalimu na kingina kiona cha ziada kwenye njia ileile ya biashara ya yana kiona kingine cha ziada ziadayosema yeah. macho yangu pokea pokeauru <todicling> <todicling> <todicling> changanyiko changanyikomaalum mwananguyo lazima namb mojmun amesema unakulaukitaka kuokota kiazinautyaaaot tu aakwa autiyakootnamtumikiaunu siwezi kuwa mdogo mdogo siwezi si kufanya tu vitu tudogo tudogo sema na kataa kwa jina la yesu kuanzia leo natoka hapa na moto mpya akili mpya ari mpya mawazo mapya nguvu mpya ya kufanya vitu vikubwa na mtumikia mungu aliye mkuu sema kwa jina la yesu kwa maombi yangu itazalisha mambo makuu nitafanya biashara kuu nitafanya mambo makuu maana yeye amesema wale wa mji wao munguwao watatenda makuu watakuwa hodari na kutenda mambo makuu sema kwa jina la yesu na kataa kufanya vitu vidogo sema dktaa kufanya, kufanya vitu vidogo nakataa kufanya vitu vidogo kwa jina la yesu nakataa kufanya vitu vidogo nkataa kuawa vidogo nakataa, nakataa kuitwa mdogo yeye mwenyewe amesema kusidharau mwanzo mdogo amesema mwanzo hajasema mwisho huo ni mwanzo mdogo tu lakini ni ninakoenda nkenkunakoenda ni ninakoenda, ni kukubwa. ninakoenda ni kukubwa sema natabiri kwa jina la yesu wiwangu utakua mkubwamwisho wangu utakuwa mwema kwa jina la yesu kama namini sema mina kubwa When you, you know how, how big <laughs> hivi ninavyokwambia ninavyokwambiahivi ninavyo kwambia mimi siku ya alhamis nitakuwa niko dares slam na ubiri halafu siubirii kwenye jengo naubiria kwenye uwanja mkubwa <laughs> swukikuliza umefanaa nu umeuonawa mkonowa bwanauw ndio najisifia a ninamuona mungu kwenye uponyaji uponyajikakuonya nini mafuaynialikunatlika hivi yeah. fanya tukio fanya tukio Amen. ukae mahali usema najua bwana anatengeneza njia kama ujafika kuimba ako kayumbo peke yako chumbani kwakoa ujaingia kwenye matatizo wewe Yali tengeneza liskendo fulani hivi pakaaaubwana <laughs> <laughs> oh, auwa kumtengenezea mtu njia hapa aeluya sema mwaka uki taeleweka bahari zitatengeneza njia, mwaka, zita njia. Mwaka, zita kuta zitapasukaaeluya have you ever thought, man of god umewe kuwaza kwenye maisha yako biblia na hivi mungu alijua kabisa kuna njia ambayo ni fupi ya kuwafikisha wana wa israeli nchi ya ahadi ambayo wangeweza kufika siku tatu lakini akaamua kuwapitishia njia ndefu alafu hiyo njia ndefu ina bahari mbele matatizo mungu mbeleatatimunu kwenye starh mungu anasifiwa kwenye vimeo alivyovibatua ongea lugha hiyo hiyo mungu anasifiwa kwa vimeo alivyovibatua umekaa hapo kwenye maisha yako yni huoni namna yoyote ndiomana hapo mwanzo mungu alifanya ninikulikuwaji you know anasema nchi ilikuwa ukiwa tena na i don see theatis i or i totheaiaudon see the way and whenyou do seteai theame o sus there may no be any way here tieaaaekama hakuna njia mwaka huu itaumbika Amen. nasema itaumbikasemakama hakuna njia itaumika niko hapa kukuonyesha uwezo wa mungu wako Amen. nenda kule mtaani kafanye mambo makubwa Amen. nenda kafungua ile biashara unaogopa kufungua nenda kagonga mlango unaogopa kuugonga Amen. nenda kay ile kazi unaogopa kuply nenda katafuta unaogopa kuwatafutaanaaeluya nasema riea andikale barua bosi wangu mkali mwandikie barua bosi niongeze mshahara kwa nini i have a lot to offer in this company ni vie tu iua i have a lot to offer beyond what you can see mi babu huyo vitu navyo kuvijaribu kwenye maisha yako vyote navyo viogopa na vinewe vinakuogopa oh, fear, moja mtu mmoja aliua namtafuta mke wangu alikuwa nampigapiga nini nikaambia mwambie uko eneo fulani aje na nawewe unamtafuta mojamtu nakwambiv nakutafuta sana wewe nakutafuta sana mi mwenyewe nakutafuta mwenyewe nafanya nini nakutafuta nitakuloga kaanze, kaanze ukimaliza nitakuzika mimi nakuchongea jeneza alipia niliwaambia <laughs> ni amefanya kazi katikatiyawashirikinaahimf akamwekakuwa sio siocheo cha kirohoumkuu wawachau gannawambganwe The king is to his, tufanya huu mganga wa kwanza mganga wa wapili mganga wa tatu mgana jamani wa, the nyinyi waganga wote nyinyi wenyewe mlikubali danie ninoma mnabisha mlogeni huyo ni mchawi gani anakubali kuwekewa mtu awe juu yake hajatokea kwenye nyumba yao ya kichaiawjamaa walimjaribu danie kwa namna nyingi wakaferi hapa mjiniarusha apahapa mjini wachawi na washirikina wanaotegemea uchai wanaotegemea ushirikina mimi nalotangaza juu yao wakikugusa wakiniusawamekwishaaaiuwkwa inala esuutafanikiwa bila mbwembe yoyote ila kikwazo chochote Amen may god vyouseedinyiv youoiny karia in themime o esus may you youeehereveyou o inthee o sus may you win everywhere Amen. mwaka ushinda mbele ya hawa wanaoshindana na wewe yoyote atakee kusudia kushindana na wewe yes. amechagua upande wa kushindwa nasema amechagua upande wa kushindwa maana ndani yake yeye yes tunashinda yes. na zaidi ya kushinda yeah. katika yeye aliyetupenda sema haleluya piga sema najua mimi ninani na jua ni nani, nani, na nani na haleluya sema shetani hata niwekea mashaka tena, tena. alichosema mungu kwangu Alicho ndivyo kwa kilivyo, Nivyo, kilivyo. n kama ningekuwa siku mbili hapa eh? ha. ya mambo? Tsk, na neno wanza hapo mwanzo mungu aliziumba mbimu na nchi nayo nchi ilikuwa ukiwa tena utupu na giza okay. Let's come back to your life hapo mwanzo mungu wewe uliumba biashara biashara lilikiwa ukiwa na utupu na giza limetanda juu yani ya hiyo biashara ukaanza kulia aani mtumishi misi yalio nifanyije bibia sema hivi sisi kama wana wapendwao tumfuate mungu anasema follow god as beloved children Manake imitate God. Imitate God. God, we imitate Him. manzoni. Hakuanza Kulia. Manzoni Let there be light. Let there be light. Light helps you to see what you have not been seeing. Sometimes in your life, it's not that life is hard. There is something. kuna kitu light let my tuja macho yangu yaone kwa nini macho yako yaone biia v mungu wa dunia hii amepofusha na macho nayozungumzia pasio Kusambu Steve Wanda, how is glory? Ida na e la puliko e. Namjua Steve Wanda. Muri ozaliwa miaka ya fimbezi njama zaidi. Namjua Steve. Wonder. Steve Wanda, how old? Ni, but he's a billionaire. We have a lot of blind men on, in the street. They make more money than the people that that see. Koyo macho, the real macho. See how is glory. You can blind me this glory but tell you what there are eyes in here anasema macho ya mioyo yenu yatiwe nuru mpate kujua tumaini la mwito wenu jinsi vilivyo katika ilo tumaini mpate kujua jinsi utajiri wake kristo usiopimika mana yake utajiri wake kristo usiopimika hauonekana na macho haya yanaosoma digri unaonekana na macho ya ndani is what god has inst for us ambayo watu wa dunia hii ndio maana ndiomaa semahivi mimi mungu nitawafunulia nini hazina zilizofichwa gizani kwa kwanii zimewezkwa gizani mungu amezipiga pin amezipigaii ili waganga na wachawe wasizione ndio maana kuna viunga ambavyo wana wa dunia hii hawakuweza kuvitatua ndoto ya farao farao anaota ndoto waganga wanaitwa ola wanajimu wanaitwa ola washirikina wanaitwa hola kuna mwamba mmoja macho ya mioyo yake itiwafarao anaelezea ndoto yusufanawambia ndoto ya farao nim mungu amemwonyesha farao mambo yatakaypata hivi siku za karibuni wewe ukawe ni la vimeo vya ofisini kwenuwewe ukawe ni jibu la vikta ya nyumbani kwenu Amen. wewe ukawe ni la maswali ya wazazi wako Amen. katika jina la yesu yesus wakatawale samaki wa baharini ndege waangani na kila chinyekutambaa kinachotambaa juuy hen mungu akawapandih matunda yote ya bustanini kula. snake kulaasiuatundala anaulizia mti ule ule je mungu amesema msile aamungu amesema tusile matunda yote lakini mtunda hutule matunda yote lakini huu tusile shtani akamwambia mm-hmm. hivi no mungu anajua siku sikumkila ntakuwa kamayeye a wotewanaokuleteaga aar they make you doubt na kila mahali palipo na mashaka you lower the speed every area where there is doubt the speed is slow but everywhere there is faith hata kama hujaona results bado you push, you push, you push tatizo la ufalme huu hatuenendi kwa kuona tunaenenda kwa imani so kama tunaenda kwa imani what will be our wat dianasema hivi imani chanzo chake ni kusikia so I must hear to faith to tos kwahiyo imani inayopokea kwa neno inanifanya nione kwaiyo kama atakuja mtu atanifanya nidut neno maana yake ame ni b blind. so blindness haiko kwenye kufanya hivi <laughs> blindness ni kwenye kukosa neno utakaloliamini juu ya, ya biashara yako juu ya ndoa yako juu ya kazi yako juu ya mahusiano yako juu ya vitu vinavyokuzunguka you lack the word to believe unapokosa neno la kuamini juu ya hilo jambo hisu sio kuamini biashara inawezekana hisu ni kuwa na neno la kuamini juu ya hiyo biashara kuwezekana biashara inawezekana kwa wengine haikuwezekana lakini wewe umeambiwa nini kinachokufanya uamini kwamba hii biashara inawezekan tofauti. tofauti ya kenge na mwanadamu ni kwenye kile walichokisikia enge hajaambiwawa mtu uta nguvu yako haiko kwenye yale unayoweza kuyafanya kwa elimu yako na digrii yako naomba niwaambie tu tukiendelea kutumia elimu zetu na digrii zetu hatuna tofauti na wapagani ambao hawajaokoka hatuna tofauti na hao ambao hawamwamini mungu kama tunavyomwamini sisi tukiendelea kuamini tu katika digri zetu hakuna ishu ya ziada lazima kuonekane why god kuonekaneygo faith y jesus lazima ionekane y sus inaingia hapa msifuatishe namna ya dunia hii bali mgeuzwe kwa kufanywa upya nia zenu alafu halafu hivi macho ya mioyo yenu yatiwe nuru alafu maali pengine lazima tena hivi mgeuzwe huku ndani huku ndani huku ndani mpate kujua mapenzi makamilifu ya mungu kwa hiyo kujua mapenzi ya mungu ndio kugeuzwa and then you what god has said mungu kila alichokisema unafukuzana nacho unaenda sio kwa sababu mekanism za like kidigri zimekubali ila unaenda kwa sababu unaenda kwa sababu unaenda kwa sababu aendawasabau matu ambao tumewafanya tumewafanyatmbo tumewafanawetu akwenye bibilia humu ndani hawakufanikiwa kwasababualisomahe niambie ni chuo gani cha ambacho yusuf alisomai chuo gani ambacho abraham akawa ambacho alisoma akawaini huogani ambacho sa alisoma akawaje tusome soma aii Nakatae, nini tea i e ni. by ait not by when you by when you have to wait for the mess of the of government to give you employment but bycoeu waothe thee itue y ait oa sema kwa kinywa changu, changu nitaumba na vitu vitakuwa nitaongea na vitu vitakuwa nitapiga hatua za imani na vitu vitaonekana vita sema sitapotea njia sitapotea njia, sita njia. Sita njia. kuanzia leo hii kwa jina la yesu We walk by faith. And faith is being, ujasiritu upatao kwa njia ya imani hao mmenilewa watu wa mungu mmenilewo watu wa mungu tunapokaa kwenye agano la hao walioamini uzima wa mungu unakaa ndani yetu sisi staili ya kufanya mambo ni tofauti na wengine baba zetu waliishi kwa kafara kwa mungu wao baba zetu waliishi kwa kumwamini mungu kina abraham ambao iabrahambanawaita ni mababa waiman it is not the education it was the faith towards god we give not because it is a supporting system ya church we give us a covenant building isvean mgeiutoaji ni agano mwambia tenaoaji niaan it is a venant i believe the god that is not sin na mwamini mungu asiyeonekana kwa macho okay humuoni what do you do to show that you believe him neno lake linasemaji kwapeani watu vitu nanyi nanyemtepewa kipimo cha kuja cha kusuka suka so we don't believe him kwa kuwa tumemshika we believe from what he has promised yale yayaliyotuhakikishia ya ahadi yake yakeuaessam yeah. iliwambia hivi watu wengi mko biz sana kusoma habari za birigeti wa dunia hii dad na sijui hata kama umefanyia principal hata moja mle ndani umefanyia kazi mnanywaga vile vitabu mnavifungua mnapiga navyo picha unajifanya uko kwenye kaboti yani, vile vitabu kabotivevitabuaanyingi huwa mnavisomaga kwaajili ya kupigia picha Now, my ilikuwa ni hiiof tuliwai kusoma right at the iatthe proverb anasema hivi mweshimu mungu kwa mali zako na kwa malimbuko yako ndipo gala zako look at the principles of god principles of earth anasema hivi serve gala zako principles of god mweshimu haleluya sema kwa jina, kwa jina la yesu nakataa kuwa mnyonge, nakataa kuwa mnyonge. sema mwaka huu, huu. nitakuwa ishara. Nita ishara na ajabu, na ajabu. watu watajua mungu ana wa arusha sema bwana yesuoa juu kwa miguu yako anaes sema bwana yesu, sema yesu. Bwana yesu. Mimi. mimi ni balozi wako Watu waseme, watu waseme mungu yuko arusha kupitia, kupitia mimi katika jina kati yes. kati la yesu na kataa kuwa mnyonge, kata mnyonge. nakataa kuwa, kuwa mdogo kwenye kazi zangu, kazi zangu kwenye, mambo yangu, kwenye mambo yangu kwa jina la yesu yes. nakataa unyonge unyongi, kwa jina la yesu na kataa kuwa mdogo kwa jina la yesu yes. sema ukuu wa mungu wangu ukadhiirike kwangu kwa jina, la yesu. kwa jina la yesu nitapiga hatua nitapiga hatua za imani kwenye maisha yangu sio kwa sababu, sababu. ni na kila kitu mkononi ila kwa sababu ila kwa sababu mungu uko upande wangu wewe umesema ukiwa upande wangu ni nani aliye juu yangu sema uzima wa mungu uko ndani yangu nakataa kuwa mdogo nakataa kufanya mambo madogo kwa jina la yesu e bwana e idhiirike mara nyingine tena, tena. kwamba umemtokea mtu, mtu duniani mwaka hu f2 kwa, kwa jina la yesu kwa jina la yesu mambo makuu maku. yakatokee kwangu Yaka kwa jina la, la yesu mambo makubwa yakatokee kwangu wewe ulimwambia abraham utamfanya jina lake kuwa kuu kwa jina la yesu, yesu. na kataa kuwa wa kawaida maana wewe uko ndani yangu na kataa kuwa wa kawaida maana wewo uko ndani yangu kwa roho wako mtakatifu na kwa nguvu zako we bwana nikatende mambo makuu sema kwa msaada wa bwana sema kwa sauti yako yote kwa msaada wa bwana nitatenda mambo makuu nitafanya maku. Nita biashara kuu nitakuwa na familia kuu ku. tafanya mambo makuu maku. kwa jina la yesu, yesu. shangilie bwana kukeleleza shangwe mungu akubariki ongera kwa kusikiliza maneno hayo ya mungu na jua yamekujenga yamekuinua unaweza ukatufuatilia pia ibada zetu live kwa njia ya youtube na mitandao yetu mingine ya kijamii lakini pia kama ungependa kushiriki pamoja nasi kwa njia ya sadaka na jua maneno hayo yamekubariki ni kwa 76215539 lakini pia unaweza ukatuut kwa namba hizo hizo kwa njia ya whatsapp na mungu atakubariki sana