Hello, this is your pastor nataka nikukaribishe katika kusikiliza neno la mungu tena siku ya leo biblia linasema neno la mungu ni taa ya miguu yetu na linatumulikia kila mahali tunapokwenda maneno haya yatafungua macho yako inawezekana kuna agiza ulikuwa wanakutana nao kwenye maisha yako lakini liko neno ambalo neno hilo unalo siku hii ya leo karibu kwa somo hili mungu atatupa neema ya kuimved. mifumo ya hao walioko kwenye uso wa nchi wakiamini wao ndio watawala na walaji peke yao kwenye meza yao wanayokula na sisi tutakula hapona yesu hali amejaa roho mtakatifu alirudi kutoka yordan akaongozwa na roho muda wa siku 4 nyian akajaribiwa na ibilisi na siku hizo alikuwa hali kitu hata m alinjhata zilipotimia aliona nja kwahiyo ro alimuongoza aende nyikani siku 4b0 ukisoma kwenye man anasema aliyomuongoza aende nyikani ili ajaribiwe kwo kulikuwa na mbili mara moja ya kwanza ana vy kwa namna hii nipige theology kidogo alafu nitaendea kwenye mafunuo mafunuoluk ana nianze ku dive are you ready for me now kuae yeah. yoomen right. ziko vy mbili tofauti za same scenario please follow me closely alafu be personal e aaukiliskia ni neno lako kamata kama kicha cha kwakohavokevaw vitu coincidence vinatokezeshwa it may be coincidence to you but there is is a a plan plan of god there is a divine plan running your life how do i know It's up to you to you search na kazi ya yaiblii siku zote ni kuku kufunga kitambaa cha uso kwenye macho yako so that you may not pick the plan of god hii usiwezi kuiona plani ya mungu kwenye maisha yako vitu havitokezea inarudia tena watu wa mungu vinatokezeshwa if you read your bible very well amli wa kwanza sura ya inamwelezea mtu mmoja wa ya tiaaa anzauatnazunumza habari za sauli aliyekuwa anatafuta punda za baba yake zlizokua zimeotea anatata unnoaundangalia anakokwenda the direction he is moving anaenda uelekeo ambao kule mbeleni there there is is a a man of god. There is a of god god anaitwa samuel alipofika kwenye mji ambao anatafuta punda mimi kwa nini aenda njia nyingine nyingine ambayo ambayo yuko kwa kwa nini nini nini njia hayupo huko akupotea our nyinie ambayoaeyuiinda nji yinimbaahayuo by god The kind of job you are doing there is a way Mungu ametegezea yeah. baraka yako hapo njiani. The kind of friend you are having there is a way Mungu ametegezea baraka yako hapo njiani. Amen. Unaweza na wewe kwa umesema nimeamua tu kuja kukumsikiza Pastor Tony. No no no there is a way. God has planned for your elevation tonight. Yeah. Jamaa naenda nasafiri nasafiri somewhere chapter number 1 there anasema I nasemasamuel mean, uh, wa kwanza sura suraya tia nimekwambia usome lukhiyo ni tutaondoka nayosamel wa kwanza sura ya basi kulikuwa na mtu mmoja wa benyamini jina uh-huh. lake akiitwaawaai uh-huh. mwana wa wase uh-huh. mwana wa serol mwana wa Bekorath, mwana wa afia mwana, mwana wa benyamin mm. mtu shujaa mwenye nguvu nguvuhuyo ni Kish. Uh-huh naye alikuwa na mwana aliyeitwa jina lake sauli kish alikuwa na mwana sauli biblia nasema, kijana tena mzuri wala ana w wa, srae kwwako na mtu mzuri kuliko yeye tangu mabega yake kwenda juu alikuwa mrefu kuliko watu na haimaanishi wafupi ni wabaya mstari hivi wotewuw mstariwa tatuahiva und zaauy na punda za kish baba yake zilikuwa zimepotea kisha akamwambia mwanaye haya basi twaa mtumishi mmoja pamoja nawe uondoke uende ukatafute hao punda hakumwambia aende kulia hakumwambia hakumambi ndekushotoiwambia tu tutoka nenda ukatafute punda Look at the pundaheai ametoka tunda kutafuta punda umbe hauna maisha ya bahati bahati bahati bahati mbaya mbaya mbaya mbaya wewe sema siko siko siko hapa na, hivi, hapa na na hizi kauli za kusema hivi mimi najua najua niko kwenye kwenye kwenye mpango mpango wa mungu hapa najua mungu mungu ananiongoza wake zinaongozwa bwana maneno namna namna hiyo hata kama shetani kuna alikuwa, shetani kuna ameanza kuingilia kati ukianza kumtaja mungu kwenye maisha yako shetani mnhmbnain ee nwa Sina, tabia ya kususa tabia ya kususasusa ni tabia ya mapepo ukiona okay, tu na marafiki wanaosusasusa wana majini wana mapepo anasema hivi wa n tunasoma samuli wa kwanza sura ya tiou tulianza luka lukan ntarudi kule anasehevi naye akapita katika nchi ya milima ya yar akapita katika nchi ya milima ya sharisha lakini hawakuwaona kisha wakapita katika nchi ya shalim wala huko hawakuwako na wakapita katika nchi ya wabenyamini lakini hawakuwako hata walipofika nchi ya sufu mona hizorutjamaa lopig Ela, siku mbili tu Jamaa, punda, <laughs> ana mtaji wa kutafutia bnatafaua akamwambia yule mtumishi wake aliyefuata naye haya turudi kwa baba yangu asija akaacha kufikiri kuhusu punda hata atufikiri sisi naye akamwambia tazama katika mji huu mna mtu wa mungu anayesema sasa apo sahizi sio sauli ni jamaa alienda naymjakazi wa sauli akawambia brah kwenye mj kwenye huu mji kwenye kwenye u mji wa arusha kuna mwana kapita mai kuona ile rafiki yako anakushtua bwana a akaiarusha ila iy tarehe ya leo nimesikia yuko arusha kwenye u mji kuna mtu wa mungu yes. Not by jiulize swali kapitajuulize swalikni jamaa hii kutoah kwenye mji wawanz kwenye mji wa pili kwenye mji wa tatu kwenye mji wa nne anakuja kutoka kwenye mji mwingine kabisa alafu kwenye huu mji kuna mtu wa mungu naye ni mtu ambaye ni mwenye kuheshimiwa sana imeandikwa hapa naye ni mtu mwenye nini kuheshimiwa sana sawa naye ni mtu mwenye kuheshimiwa sana yote hayayasemayo hutukia kweli kwelikweli maanayake bas twende huko labda anaweza kutuambia habari za, za safari yetu tunayoiendea ndipo sauli akamwambia mtumishi wake lakini angalia tukienda tumpelekee nini huyo mtu wa mungu tumpelekee kitu gani maana chakula kimeisha kwenye vyombo vyetu wala hapana zawadi ya kumpelekea mtu hizi sadaka anauliza wa si ni <laughs> <laughs> tunampelekea nini ninule h mb mimi nina robo shekeli boeifrobo shekeli ya fedha nitampa huyo mtu wa mungu fedha atuambie njia yetu hapo zamani israeli mtu alipokuwa akiuliza neno kwa mungu husema hivi haya twende kwa mwonaji rimemba wanauliza kwa mungu ila wanatafuta mtu mwenye ujumbe kwa hiyo tunaweza tukawa tunafanya pr chumbani kwetu majumbani mwetu juu ya biashara zetu juu ya kazi yetu juu ya mustakabali wa maisha yetu but the answers to our prayers ziko kwenye messages of the man of god, of god the hour kuna watu wa mungu wana majibu ya maisha yetu wako wako wako wako hujawajua hujawaona just because you have not been revealed lakini kama mungu amekujalia wa wakwako kama wewe sasa hivi jioni hii trust me every you prayed kwenye maujumbe ya jioni hii katika jina la yesu yako majibu tayaskiao <laughs> so because we arranged the sermon hatubiri kwa sababu tumepanga ujumbe mzuri no we come with ans to you an from your questions you ti niliwayi wambiawatu nikawaambia hivi always when you kame to my ministry unapokuja kwenye huduma yangu siku yoyote saa yoyote saatnaosikia niko mahali please don't come without a vision you must have a vision what you want to attain because what ill give is a tool to attain whatever that is in your dream kuhubiria mnam itakuhubilia neno la bwana ni neno la mungu ni nia kama ni taa lazima kuwe kuna njia ambayo naifuata and lazima kuwe kuna ambayo ambao so kulipokea neno la mungu wakusanya walokole kumi waulize unamtafuta mungu kwa sababu amesema tumtafute thats ron hata mungu kwenye kitabu cha mwanzo sura ya kumi na mbili first time anamtokea abraham anamwambia toka wewe uende mpaka ntakakukwambia na nitakubariki manake nini anamtoa kwenye miungu ya kwao anamtoa kwenye desturi za kwao n is ivin him a what to expect amesema maana meamna nayajuamawazo nayowazia nini si mawazo mabaya ni mawazo ya amani kuwapa nini tumaini kiinerea naita manake every follower of god he has an expected end the question is what do you expect in the journey of god that you have started ther ohat otmaisha expectation wakovu ousio na expectation followership ya kimungu isiyo na expectation trust me inakatisha tamaa hata wana wa israel tunasema hiyo ndo safari ndo, ndo example wale ndo mfano wetu wetundo mfano wetu wa sisi tulipotoka duniani kuja kwa mungu wana wa walipotolewa misri hawakuacha expect waliwambiwa kuna nchi ya you should expect that you don't just hadiyuha unaenda unaenda wapi unaenda wapi aliyekuja unajua aliyetuhubiria injili ya kutoka kwenye dhambi mungu am, you are to be told ukitoka huko dhambini unaenda wapi ni safari hii sio siku moja bilazima tumetoka mautini ma kwenda uzimani sio tumefika uzimani tunaenda tunaendelea kwenda Manake, there is a portion of life every single day that is added in our steps of life kuna kiwango cha uzima kinaongezeka kila siku kwenye our in ouigo yes. tunapompasu increasing kuna kiwango cha uzima uzima unaozungumza hapa sio nazungumza uzima ulioupa vitu kuishi uzima wa mungu eternal life of god ambao yesu alisema hivi wote hviwote watakianipokea mimi wataupata huo uzima wa milele uzima wa milele sio sionapatina nchimb tuuulioambh utapokea uzima Wewe waza, eh, kufa, no, we don't mean that uzima wamilele ni the, the, the life of god ni, introduction hii inachotaka kukidondosha kenye akiliakopita kuchanganya you dont ne the system ya watu wengine kama hauna ajenda you must have an aenda mungu akuinue wewe kwa sababu gani kwa lipi why do you want that money that you wantdo yo wantthae For which agenda? Does the kingdom has agenda with you? That's where our lifestyle should be. We have a father in heaven. The source. Father Manake, the source. The source. The source. The source, the source. and our supply. We live to praise your name. We live to praise your name. kwa, sisi, kwa maumbi, wa mungu mapenzi yes. wa mapenzi yako yatimizwe ya awepo ya aiui h yes. ikiwa ni mapenzi ya mungu itatokea haitokei mungu anaweza akawa na mapenzi yake juu yetu tanzania mungu anaweza akawa na mapenzi yake juu ya maisha yako ya yako lakini hayatokei ndio mungu mema, haya sikiliza maana kuna sala ema wa yametuataediomaaunaah baba yetu uliye mbinguni mapenzi yako yatimizwe yatimizweemaeo oathe i ofd manake kama hakuna muombaji the will will of god mwombaji thee kwao hatuombi kwaabu tumejisikia kuomba kwa tunataka walokole we want to see the will of god we want to see the the will will of of god god manifesting in in in yes. in our career, in our children, in our our businesses children families mtu akiungana na mwenzake wawe ni mwli mmojataolewandoa ya kiokoutaliiwa na mahali lakiniuaikihikama hujaombaminambelamachoyaohhkama iliuwa i mapenzi ya mungu na iolewea ingedum inge, inge ilikuwa ni mapenzi ya mungu kweli kabisa na mungu alikuonyesha kwenye maono aliwaonyesha manabii alikuonyesha wewe na akae ndani ya moyo wako ni mapenzi yangu weeuleo na fulani unashangaa unashanga mbum mbona kama vurugu mbona kama hakuna utulivu kwenye ndoa mapenzi ya mungu will hayatokeead In your life you have to be there uko ni mapenzi yes. ya mungu mimi niwe huyu mwanamke ni mapenzi ya mungu mimi niwenahuyu waname fah in theameo us be dnhawatavunja ndoa yangu hawataaibu ndoa yangu from heilot t fommyiaeot t from my, They will not eat from my the will of e sanawari <laughs> katoka mbinguni anasema hivi baba yetu uliye mbinguni jina lako lichukuzwa ufalme wako uj mapenzi yako yesu anasema hivi hapo tufundishe kusali when you praying, ask for the will kusaliao thetobe hatujaomba alafu kwa sababu hatujaomba hatukomai kwa sababu hatujakomaa kinachotokea tunasema hivi hii kimetokea hiki mapenzi ya mungu kwenda hikitapenyamununda <laughs> <laughs> unaangalia tu kwenye ma- mauchaguzi haya kwenye viongozi wa nchi wanavyokuwa in- wanavyoingizwa shitani anapitisha vitu vyake anapitisha wadau wake mifumo yake inapita mifumo yake inapita tunataka msipoomba msipofanya wajibu wenu mbele ya macho yenu wataingia wapagani watu wasiomwamini mungu watakalia viti watapitisha ushoga watapitisha matukio yote ya yahovyo mbele ya macho yenu yenujaribikaunamzembeo wachungaji makanisa wako bize kupigana eh? wako bize kutukanana wako biz kuonekanhwako e, biz kutafuta tafuta vifeva kwa watu wako the will of god bi watu mti wa matunda ya ujiza mima na mabaya ila wasililu Na mevi, mungu aliwategeshea hakuwategeshea mtego ni kitu usichokijua mungu aliwambia wazi mtiu mkila mtakufa haukua mtego anake kila mkipitakambalinaiatndtnia mungu anawapenda wanadamu Yani unajua yaani maswali ya, ya school watu wazima kama ingekuwa mungu wanadam, wa wa no, no, no, no, no. mungu wanadamu angeungoa ule wa wa wa mema na mti sile sasa unaenda we boarding ambao ni girls and boys. mama kuambia, huko kuna vijana wa kiume chunga i maai ain anawandadam annamaaunandaambo iaam awi kajaa unaanza kumtumikia mungu katika malezi ya utoto ukiulizwa sasa saizi haikuwa maksudi yangu kama mungu kweli angekuwa nangenipenda angeniepusha haukuambiwa haukuonywa wewe unaambiwa huyo mtu biblia imeandika imesema usifungiwe nira na wasioamini umekazana wewe na bwana ahmed nabwanaaia uko karibu naye kila saa uko karibu naye eh, na sana nayenampenda yani moyo wangu nampenda lakini yani mama wake ni mkristu ila baba wake ndio sio mkristu hasaa yeye yeah, amesema ataniruhusu tu niendelee na dini yangu yanguwafikia <laughs> wanaume ni wajinga hivo Men are very smart, smart. nakuona na mungu i hi, hii hi, nikimkamate hi, huyu namzuga anakudrive anaku paka hapo nje anakuacha unaingia kwenye unaenda mna beti jamani ndio ndomko kwenye uchumba imeiva namna hii jekundua limejaauuelewiuambiw Wew na bwana wewena bwanaafaykambwindaunaambiwa e. bana bibianasema usifungiwe na irana hizi sasa mzigo umebuma kitu kimemema una vichanga viuri unalea umemema sasa mzigo umejaa unaanza naomba unisaidie mtumishi yaani tulivyoanza alinikubalia kabisa niende kwenye ibada lakini hizi simuelewi kabisa nakwambia bado bado subiri subili kaapo ogaambie kaapo ule vitu ulio viipanda mwenyewe ndio ile niliwambia wakati naanza this game of igame ofshifbla to chch to as to eople wyweno heaoboatwt we, we exe to, we to do this o t4 hii tulipaswa kufanyaeakamekana <laughs> <laughs> <laughs> mwanamke hakuna mimbaya bahtimbaiankajikutana mimba mariam kwamba aamauleta ujumbe na malaika eh? Deni, gafla, nimba imeshuka ah. salamu mwamba sasa anaambiwa bwana tulivyofanya juzi ilikuwa Day. kitu kabisa vipi ilikuwakitu kimeitviaukmau mziouliuaai elikulupua huko na mtoto yeye mwenyewe kwa mama bado ni mtoto anatumiwa ya chakula <laughs> anyway, jamani mneno la mungu kwa nini nigombane na watu nayo ndio siku ya kwanza niko kwa arusha maneno kama haya magumu tunaongea siku ya mwisho ya kesho nakuchimba aummba na nakugonga na aafu nikimaliza kandege ila leo wacha nikupake mafuta kwa mgongo wa chupa na mi nikiwa nakunafikia sikudangana nakmiahapa nakunafikia namngin nakua kukuuliza swali pasta je <Yeah>. ikiwa <gulisa> hey. tuache man. sasa hivi nilisema tusome nini sameli auuk kwa hiyo sasa unamuona hapa sauli anaenda nnaambia hivi inawezekana unajiona unaenda direction flani, kumbe unaendacflani mungu anayo maneno ambayo ni majibu ya maisha yetu yamekaa kwenye vinywa vya watumishi wake Are we anasema mkinitafuta sio tanionakmtafuta siokuomba ni nikusikia pia sometimes when things are so much find out the man of god that whenever he speaks you hear othat wheevehisyueoti kuna mas huko tumeweka maubiri kuna mayoutbe yako go there and listen father give me direction maubirigogivemkutoka kwenye ujumbe huu mungu nipe when nietakuskiae in my dilemmas time I'm a human i eto sometime but iknow one thigiemaeno lake ni taa ae if the word of god is shone in my heart neno la mungu likiwaka ndani ya moyo wangu then ill see the way, I will see the way. what i need is not another pe what i e i anotheeio hata maombi antakiwa yakusukume kupata ujumbe which wa shold i go so you take a pause and yofind one message na unafunga kabisa na kuomba irememba alikuwa anasikiza siku moja testimony ya mtumishi wa mungu mmoja yuko nigeria naitwa david oyeeo ni bishop wa makanisa ya living faith akasema one day alikuwa amefunga na kuomba anamuuliza mungu kuhusu financial breakthrough anamwambia mungu nimeona watu wa mungu wakisafa nimeona watumishi wa mungu wakiangaika kiuchumi i dont want that god help me anasema hivi akasikia ndani ya moyo wake of the spirit ikimwambia naenda kafunge akafunga siku tatu akiwa anafunga akiwa anafunga alichukua kitabu cha mama mmoja anaitwa um, um, And then she started reading the book katikati ya kusoma kile kitabu then she, I mean, he heard the voice the voice came from the scripture aliyoiona ndani ya kitabu ni scripture imeandikwa tafuteni kwanza ufalme wa mungu na mengine yote mtaishw then he got akajua kama ah kumbe ili kufanikiwa i have to concentrate in seeking the kingdom right now if you find The billionaires in Africa who are pastors, I believe it is my belief, my own research. is number one. Yes. Oh yeah. You cannot copy what you don't uh, I mean, your pastor cannot give what you don't have. yaani kama sina grace of finance be sure utasikiliza jumbe nyingine zote za utakatifu swala hela, sahau. na kuacha zambi lakiniswala la nilikuwa nafundisha zile women in business im not teaching because i was just feeling to teach no it is in me the grace is in me what i have such i give to you ndicho ndicho alichomwambia so kama finance, kama hana hana grace ya feather, ya ya hizi unazozisikia hapa kwamba nikapigiwa simu nikakumbukwa fedha uchumi hizo hazipo utasikia tu jumbe nyingine mguu kiwete katembea macho wiichonacho ndihoiikapigiwaikaumbukwamaaaazokmazoutiitmb inginemu why because there is no grace in the man the man of god he, will, he is entitled to give only what he has in his church bishop oyedepo he was testifying this uh, last year shilo anasema hivi mbele ya mungu he was crying in the altar anasema altansemakuenye macho yangu kwenye maisha yangu nimemwona mkristo wa kwenye maisha yangu nimemwona kijana wa kwenye huduma yangu ametoka his giiobilion saiianoamerican in thandbiionmtuwa mungu sizungumzibiiinazungumziabiiokama mtu anatoa fungula kumi Ana ya right anajenga kanisa la kuingiza watuak I mean, laki moja. na nak linajengwa na watu 8 watu nane ambao ni no, no, no, hii tuachie sisi kwahiyo hela nyingine sadaka nyingine za ujenzi zimepelekwa kujenga makanisa ya vijijini only akili za wakristo wa kwenye jamii yetu haya hayo kwa nini kwa sababu ndani yao the kingdom theoi kagarika kuendesha mashoga zake system kama umetumwa sikiliza serikali ikitaka kuchunguza itakutumia mtu na huyo mtu atatakiwa kufanana na mazingira yako manaake nini mungu akitaka sisi tuchukue kutoka kwa wamisri atatuma kwa wamisri nisikilize mungu ilimlazimu awafanye wana wa israeli wakae kwenye nchi ya utumwa miaka mia nne na baadae anamwambia abraham kwenye kitabu cha mwanzo huku anampa abraham nabii utakaotokea miaka mianne baadaye anamwambia hivi baada ya hi miaka mianne nitawatoa lakini sitawatoa mikono mitupu nitawatoa na mali mengi manaake nini utajiri wa misri haukuti nchi ya hadi utajiiwa myahudi anatoka naomirianayake i kule ulikotokaambii kuedo kuna hela yakoooeoheiliujnayo kweye ufaliawa nchi inayotoa maziwa na inaitwa nchi inayotoa maziwa na asari ndo tunayoiendea lakini ili tutoke huku namna ya kutoka hapa katikati ya jangwa kuna ibada za kufanya musa anamwelezea farao An, farao anamwambia hivi mtatoka nyinyi na watoto wenu na mali zenu na unajua kwa ujumbe wa namna hili ni taiwa hapa siku sikutano Yani mampaka dakka hii sijaanza kuhubiri nilichotakiwa kusoma kwenye luka alafu nimebakiwa na kesho tu aya bwana sawa tu tunsi <laughs> no, musa anaambiwa mnatoka lakini mnatoka nyinyi watu wazima tu mnaacha watoto mnaacha na mifugo yenu musa akamwambia farao no tutatoka sisi na watoto wetu na mali mali na mali zetu kwanini tutatoka na mali anamwelezea pali imaandiko kabisa anamwambia ivi kwa sababu hatujui mungu atakitaka kitu gani kutoka kwenye tulivyo navyo ili tumtumikie mwanaake what we have is for serving god nao wote sisi kama tumewa kupitiubi namna hii unajua kabisa mkatake kutoka kwao vyombo vya hahab i kuonyeshehela iliko wewe hutakuwa maskini tenamungu yes. atakupa kibali kisio cha kawaida bila kuwala kuzugamungu amenipa mimi pastaoi kibali asababu hiyonilichonacho yes. na mimi ndicho nachokupa mwezi huu wa tatu kwa jina la yesu yesuokea kibali kwa jinaautaenda mbeleya watwataachilia vitu vyao waajiliyakoutaenda mbelea watukupeleka bidhaa yako watakusikiliza kwa jina la yesuokea yesu. kibai God has to, give and, I mean, to give to us his favor kias kwamba watu pamoja na kwamba hatuko nao dini moja hatuko nao kabila moja hatuko nao kwenye familia moja but there isawa wanatupendapenda tu wanatukubalikubali tu Please, sir. Yes. kutoka sura kumi na kuanzia mstari wa kwanzabwana yes. akamwambia musa liko pigo moja bado ntakaloleta juu ya farao na juu ya misri mm. baadaye atawapa ninyi ruhusa mtoke huku mm. naye, naye hapo atakapowapa ruhusa atawafukuza mtoke huku kabisa kabisa basi nena wewe masikioni mwa watu hawa na kila mtu mume na atake kwa jirani yake namanamkeikishawapiga nyinyi nendeni ongea na watu hawa sasa uh, okay. hizi that sasahizi ni two in one. kuna ujumbe kuhusu farao na kuna ujumbe wa wana wa anamwambia liko moja nitampiga fara kwa mwanawake kila kumpiga nda alienda kumwambia yes. hii nitazungumza zaidi kwenye ile inaitwah jumaa kuu yaasa dakana conference kubwasana darssalam ao judgment night if you can take a flight to come ndakuelewa wew'll be judging whatever that has been hunting you down se i was i was learning from god kuamba when you want to deal with the demon that has hold you for long whoungein amto you talk to the demon you talk to the person you talk to the principality There are level you face yoyote anaitwa unamwangalia two ways you die ichunamwangalianaamia yey yeah, e akiniua je <laughs> ndio maana waganga wote wakienyeji na wachawi wote kabla ya kukuloga kwanza uchawi auendi kama hakuna information <laughs> dada hakuna mwanaume uliyewai kudnaye ambaye ajawa kusemesha <laughs> kila moyo uliogeuzwa umegeuzwa kutoka kwa jofu umeenda kwa hamidu ni kwa sababu ulisikia cha huyu kikawa kizito kuliko cha huyu me when we talk to pp withemma tunaangusha kila ngome kila mawazo mawazokila fira kwayo kuna maneno yakiingia ndani ya akili yako yanaangusha nome fioeaanushi wuianusha kila mawazo kwayo, mawazo mawazwaowazayaanushi amawaz mabaya toka ukisema tu ame. tu me mzigo huo mawazo mabaya yanaangushwa na mawazo mema ndio mana ukisoma kwenye kitabu cha wafilipi sura ya 4 mstari wa nane. my god nnh anasema hivi mambo yaliyo mema mambo yaliyo yaliyoyastaha mambo yaliyo mazuri yatafakarini hayo Manake nini you bring down manaake nii sasa mekaananavunjamawazo mabayanavununaombeshwaaoiainavunn umetoka tuunaanza kuwaasonombingoo hapo ndipo inapoingiaosinyouo sio ujinga sio upumbavud oioi of going to dubai you think of a house in aiic think... yeah, maana kama hautawaza mawazo mema banasema aonavyo mtu nafsini mwake awazavyo mtu nafsini wake kwaiyo watu wote ambao ndoa zenu zimewai kuleta changamoto mlipitisha mawazo kwanza. Anza na kabla ya kuwaz uiltwa taarifaulisikiatza wengine ambaoumewanachitna wawanata matatizkkuknukainiz kityoni grandchildren and, uh, uh, with my and we are i, I kabla ya shetani kupiga ndoa yako alipiga mawazo kwanza alipiga huku kwanza alipiga huku kwanza mpaka ukaweka Possibility. ile ulioitenenea ndio ilifungua mlango mlango mlango wa kufungua mumeo mlanomlanowakufunamumemlanowakufunua mkeosababu ukimuuliza mke wako au mume mumewako kiukweli ukweiukiwauliza chiiukianah umeshaaminishwa akili za kla mewakokirudinyumbanianaonekana na kuwa kiuchumimbando mnaanzaga hivyo hivo si unawaza mke wangu ametoa ili wapi kalitoa ili wapi manayake nini tunda liko kwenye bustani nyoka akamwambia mungu anajua siku kila mtafaana naye matunda yakaanza kuonekana mazuri and then akachuma alafu akampelekea mumewe naye akala kwaiyo aliyeingiza nyoka nyumbani There is a mlango katokea mimi sijui nimefikaje hapa ila kweli kabisa nilikuwa na mpango wa kuhubiri kuhusu farao <laughs> so mungu anamwambia musa bado pigo moja sawa yes. hapo mtu aaeaat katuanza na luka katuluka kaenda sameli kaluka kaeda Ka kaluka tulia mi ndo mchungaji aeluya <laughs> ambayo itamjua mungu na kumfurahia kwenye maisha yao yote kibali kinakuja juu yako kwa jina la yesukitakuwa na kibali juu yako kwa jina la yesu Will mwenye wake anaishi kwa, kwa imani na imani ni ya ulichokisikia unachokiwaza unachokisema ni wa vitatu unachosikia unachowaza unachosema sio unachoona kwenye imani macho hayahusiki kwenye imani yanahusika masikio inahusika ubongo unahusika mdomo macho yahusiki euya imani chanzo chake ni kusikia unasikia alafu ukisikia una process alafu anasema kwa moyo mtu uamini moyo nini mawazo hata haki then kwa then kwa kinywa unasema tha ki kwenye mind unaamini mungu atakupa yes vumesikiaunu anauwea wkuwpawatu mwezi huu wa tatu ni na kibali kisicho cha kawaida kunasema kuna, kuna, kuna namna tu watu watanielewa nao mungu anamwambia musa kuna pigo nitampiga farao lakini katika kumpiga farao nakwambia kitu kingine anasema hivi useme na watu hawa aseme nao nini wakatake oh. Oh hiof the little part of the system wakatake kwa hiyo hawa watu hawatakuwa na ujasiri wa kutaka vitu kwa wamisri mpaka wamesemeshwa maana asema hivi waambie kaseme na watu hawa so it is not about them wake up in the morning waende kuchukua mm -mm, unapoenda sokoni kufungua duka lako what message do you at kwa hiyo kwa sababu uh, uh, kwa, kwa maana utapata kitu kutoka kwa misi, at the level of the you aheh sema na watu hawa nimezoea kusema na farao nimezoea kila siku kwenye pigo moja na kwenda kwa farao namwambia mungu mungu mungu mungu kesho atafanya eh, hili pigo la mwisho we have to work together as you are doing something kwa farao waambie watu hawo wakataki kwa nini niwaambie they have living in this land 400 years kama watumwa so kila wakiwaona wamisri wanafiata mikia wanawakimbia wanawaona ni mabwana zao wanaona ni matajiri wanaona wana uwezo kuliko wao so give them them confidence tell them to have faith waambie waamke asubuhi waende wakatake vitu kutoka kwa misri kwamirmemb mtu jana ulikuwa unamuita bosi wako alikuchapa mirejeredi alafu yule asubuhuyule unayemwon yuleyuleunayemwona jamaa nahela nimba huyo huyo mungu anakuambia hivna akakuatia watejawakeunayemwona iuu kwenyeyako mungu anakwambia anaweza kuwaacha watejawakeluumekaa kwenye utumiaa umezoea kuwaona wale wenyewe ndo wanahela wale ndio wana maisha wale ndio wanamesikiliza ni kuambie wana wa hebrania waisraeli wayahudi wa kristo wa wa waliookoka hawashindi kwenye ulimwengu huu kwa mbinu za ulimwengu huu our yes. our our style we have our way And our way is like this he speaks, we obey huwhat says sisi ndo tunachokifanya nenda katake vyombo anamwambiaje nenda mkatake vyombo kwa wamisri vyombo vya, fedha. Vyombo vya nini vyombo vya mtu wa mungu usijifanya unaujua mstari usome utakusaidia vyombo vya nini amesemabiblia hapa amesema mkatake roho mkatake upako eh? upak <laughs> mkatake <laughs> god was so specific go an get money from there go a getet ndani mkatake kwao vyombo vya fedha na dhahabu maanake nini it is as though as dhahabu zote za mererani wameshikiria hotels kumpata mtu ambaye kweli anamwamini mungu kweli ameokoka kuwa bwana ameokoza maisha yake sisi wengine tumeachiwa tu kazi za naomba ni. ah, na nirudie tena nilichokisema siku ya jumapili iwambia watu hivi utajiri wote wa wana wa mungu haukutoka mbinguni utajiri wwote waona wa mungu hawakuuchimba wao utajiri wote waona wa mungu hawakuutafuta wao kuna namna watu walitakiwa wakae vizuri na mungu alafu mungu anyanganye mtu alafu ampeee imeandikwa kitabu cha maubili anasema mungu humpa mpenzi wake usingizi eye kitabu cha hivi mungu humpa ampendaye aliyemridhia hekima na maarifa lakini mkosaji humpa taabu taabu gani ya kukusanya yeye ndo atafute mtaji apambane aijenge biashara inyanyuke ikue ikianza kuzalisha mungu That's how rough jamaa ah, anamwondoleaato eh natafuta mtu wa mtuakukuichukua hii biashara kuichukua hii biashara like, like that kwenye serikali za mitaa ukifuatilia bunge la jamhuri ya muungano wa tanzania utasikia wanasema hivyo kuna hela zimetoka kwa ajili ya maendeleo hela za maendeleo zinaitwa hela za nini hela za mama zinaitwa hela za maendeleo ni sera ya nchi ni kikatiba kisheria kwamba kijana wa kitanzania anaruhusiwa kwenda halmashauri yake kwa mkurugenzi wake wa wilaya na mkoa aende kule akawaambie proposal yangu ni hii mimi ni mzawa wa arusha niko hapa arusha nayefanya maisha yangu arusha mwenyekiti wangu kata ni huyu aflani ni huyu n- nahitaji mkopo wa milioni mia mbili iko, iko billions of nakuambia kama wanabishawaniitemi makamani ikoarusha biionitatu hapa s kila wilaya ina bilioni zaidi ya tatu kila wilaya nchiii ila wauiwanapiganaasi why because sisi tumekaa kamamamu tunamwamini bwana atashusha kutoka juu you on' know how to penetrate in their system pasto tunapitaje favor if you don't have divine favor wakutaki so you must have a force divine force ambayo when you appear before them you are irresistible they cannot resist you you pursue it's not easy iko pale itakaa pale mwaka wa kwanza kila mwaka mpya wa fedha hiyo inapelekwa kila mwaka mpya wa fedha bilioni zaidi ya tatu zinaingia kwenye kila wilaya nchi Flipi waza hivi ni watu wangapi kwa mfano wilaya ya kwimba au wilaya wakindimbwa uko vijijini vijijini ambako watu hata elimu hamna ni watu wangapi kwenye hizo wilaya wanajua kwamba tuna hizo fedha halafu kuna mkwimba mmoja yuko mjini ana haso na maisha kariako anateseka yuko m- arusha anateseka think go back to kwimba na nabun kchina mkua ulaya they are not so special oh, ni representative wetu this is my proposal nikuambie kitu haina riba oh ribaino unahangaika nalimkopo benki ina kutesa there is a petty money given by your tivenawe unasubiria neema ya bwana jambo ikutende mungu anamwambia musa sema na watu hawa sema na watu hawa Mimi, my equation, farao nimeshampiga nimeshampiga na imeshampigananapiga pigo la mwisho leo naweza nikampiga farao alafu amekaa kama na yanapigwa kila siku kila siku tunavunja roho za mnavunja mnavunja deile sikuenye maaiatunavunjaoamashaninaundanma badala yake wao wanakuja kwenu wanakula kutoka kwenu wanaondoka na nyota zenu ni ni namna namna namna ya kwenu. Namna ya kwenu. Kujua, namna ya kwenu kwenu ukitaka kujua kwaona wa mungu ni vipi unawapa kile ambacho kitawafarakanisha na mungu wao sisi hatupigiki mzee ni ngumu kutupiga yani kumpiga mtu ni mganga wa ngum kutupigaumpigamuliyoomgangawakenyejiyote akiwa na picha yako nalaanaonakura zetu tuktmashetani wakikaa na dawa zao wanaita namwita anamwita atokei anatokea yesu yes. kwa sababu wewe alienda msalabani ni yesu ameenda kwa jina laani ameenda kwa jina na la nani manake kwenye ulimwengu wa roho anayekuwakilisha wewe wewe unamwakilisha yeye hapa kwenye ulimwengu wa mwili na yeye anakuwakilisha wewe kwenye ulimwengu wa roho akikuita hautokei wewe anatokea yeye yeyewao nafanyeje kumpiga huyu a wake yusufu anaingia kwa mara ya kwanza misri ana ndoto kumbuka yusufu aliyoota ndoto akasema hivi naona nyota za ndugu zangu zimezunguka zinayeinamia nyota yangu soo tukubaliane kila mwana wa mungu ni staa ana staa kumbuka uzao wa ibrahim wote oh magarasha uzao wa ibrahim wote mungu ameuita nyota kwahiyo kila mzao wa ibrahim ni nyota ko nyota zinazosoma huko sio nyota za wapagani nyota halisi ni zetu waio wasoma nyota wote duniani wanaposema wanaona mema hawaoni mema ya nyota zote wanaona mema ya yes. nyota yes. za uzao wa ibrahim mungu alimwambia uzao wa ibrahim utakuwa ni kama nyota zile zote uzao wa So, when i am on earth, is a star ni nyota inayotembea so mpagani huko duniani akiferi maisha mganga wake anamwambia huna nyota huna nyota so hat do ido wapelekee chakula wakiwa na njaa an chukua uzaliwa wao wa kwanza aanarudi kutokapoini kawnd njaa ndani yake ana ya uzaliwa ya wa kwanza ambao ndo unampa ya kuwa na baraka unampa uhalali barakanapa halali waro ili mungu amnyanganye esau baraka yake ambayo anataka kumpa yakobo lazima kwanza amnyanganye uzaliwa wa kwanza vinaenda hand in hand, vinategemeana baraka ya uzaliwa wa kwanza kihalali inaenda kwa sa wahiyo ili mnyang'anye mnyananyea ile baraka ni mnyannye kwanz nipe chakula nile anamwambia yakobo yakobo anamwambia kabla hujanipa chakula unawaza yakobo alikuwa anawaza kitu gani kwenye kichwa cha yakobo nini ikuwa kinaendelea so special wewe kuitwa ndo wa kwanza kwenu What's so yakobo anazungumza by revelation alijua this man akinipa uzaliwa wake wa kwanza hata kwa maneno ni ni ni signature jamana anatakiwa kusign contract ya kuuza wake wa kwanza of the system anatakiwa kuuza uzaliwa wake wa kwanza kwa chakula so anawekewa msosi mbele bam msosi umekaa mbele anaambiwa hivi nipe uzalio wako wa kwanza alafu nikupe chakula we una nguvu kuliko i a mao mbb s was going to the one ambae baba anampenda mb ni ma er strong and then there is a weak guy gy anasema i am not strong like you but i am very smart upstairs i know how to take your strength so young man anamwekea kakaake chakula alafu kaka kakaake anasema hivi uzaliwa wa kwanza kwangu mimi ni kitu gani Bibiye anasema bibli ndo anaandika hivi ndivyo esau alivyoudharau uzaliwa wake wa kwanza kwa sababu ya bakuli la dengu imagine how many things you let them go because of the pressue of a moment kwa sababu ya prese ya kutaka kuolewa sta Is lost. kwa sababu ya pesa ya mahusiano is lost. kwa sababu ya presa ya vitisho vya ofisini unataka mshahara fulani is lost wanajua, wanajua ukimpa chakula huyo umechukua star yake so ni vita ya kunyanganyana utawala wao tunawawinda na wao wanatund kwa hiyo kama musa hatatokea mbele ya wana wa israel awafundishe awambi hv katakeni vyombo, vyombo, vyombo. So, katake vyombo alafu wanapoenda kutaka vyombo anasema baadaye wabakaake vyomboba ka yombo eda taa oomungu akawapa wana wa israeli kibali mbele ya wamsr alipowapa kibali wakaenda walipoenda wakataka vyombo wakamwambia tupe sisi vyombo vya dhahabu na fedha nabibi nsemawli wamis vile vyombo walipofika jangwani hii ndio sababu kwa nini waliokole hawafanikiwi most of them we narrow our reasons why we want to be tobe siku mungu akichukua akichukuama kwenye mioyo yetu trust me we will be rich than we can think nar narrow our reasons why we, want that money. we our reasons nta endyni ukiulizwa didi dn kwanini unaitaka iyotenda unayompitwninaitaka iyo una on ya watoto ya ada ya maisha ya nyumba yani una petty, petty Angalia, I'm about to Relax. hivi walipoenda kutaka vitu vya fedha na vitu vya dhahabu the as they mbeleni mungu anawaambia hivi nataka mnitengenezee sanduku la gano sanduku la ano halikutengenezwa walipofika sanduku sanduu litengenezwa jangwani waliitoa wapi hela ni ile niilewaliotoanayoso manayake nini sanduku la gano baadaye linageuka kuwa ni kitu kinachobeba uwepo wa mungu kwahiyo kumbe mtu hakosi hela baba kwa sababu tu kukosa hela mtu akikosa hela amekosa kitu cha kubebea uwepo wa mungu kwenye maisha yake kwa hawa watu vyombo vya dhahabu na fedha ndio ahabu na ndivyo vilitengeneza sanduku fedha, vilitengeneza sanduku la ambalo mungu kwenye maisha yao ilibidi lile feda walizohkuasikila mtu mwenye moyo mwe myawakupenda na bwana andiko atolee kwenye jangwani alikutokea watwaelima hawakulima mungu aliwapa for free, na fedha ili wavitoe so kibali kinakuja juu yako baada ya kibali kuja juu yako fedha zinakuja kwenye maisha yako what do you do with that money is what you the next level of your life. kwa nini wengi wanapewa nafasi na, they wanapewa nafasi labda anakuwa anakuwa mbunge akisogea waziri ladaanakua mbunguwanini ni ngumu nchi kupatarahi aliyeokoka na tatizo ni nini musa hajasema na wanaware hajawafundisha musa anakuja anasema hivi naemahiviy mnakumbuka tulipokuwa kule mungu alitupa uh, kibali tukapata vyombo vya dhahabu na fedha e, sasa kila mwenye moyo mwe. imagine look at the way god is fair aliwapa yeye kibali wakaenda wakapokea vyombo vya dhahabu na fedha n anasema hivi kila mwenye moyo wa kupenda na amtolee bwa watu wakatoa mpaka musa akasema inatosha manayake nini wakati wanasafiri jangwani walikuwa wana shehena ya dhahabu kila mtu kwenye kitoroli chake kila mtu kwenye kigari chake cha punda wake kila mtu kwenye furushi lake mizigo aliyotoka nayo kule ni vyombo vya dhahabu na fedha sasa unajiuliza swali walibemba vyombo vya dhahabu na fedha ili wanunue chakula njiani ona ona watu wa mungu hawa watu walikuwa na dhahabu walikuwa na fedha and yet fedhamana hawakununua if you think you think need money to eat you are still fedha wanayo in stock na wanapita katikati ya nchi za watu wangeweza kusema tunatoa fedha tule no. No. There are places mungu aliwaambia hivi hapa lipeni lipeni chakula nunueni na kuna places mungu alishusha wa kunamunu wakala kwa ile ilefedhailikuwa ni kaakaziganh hawajasomesha watoto miaka mia nne hs pako jangwani miaka arobain hakuna mtoto aliyesoma aliyesomahewainini watoto wako watafanikiwa sana kwa kuwapeleka the blessing of the lord yes. so tumekamishanimetu tuna worri we have a lot of fear we are worring to give god we are worring to serve god with our money paniking tunaogopa tunaogopa he ikipungua eaikipungua kitokea that's why we cannot be strong in the systems of men weare very weak yusufu anaingia misi kwa mara ya kwanza mungu akafanikisha yote yaliyokuwa mkononi mwa yusufu anayafanikisha and then mke wa potifa anamuona bwana mdogo you know what the woman was doing mwanamke kuwa anatafuta tu to sex pale she was luoking to eat the star it was the star of the boy because joseph was the star boy it was the star of the boy that was anasema hivi nifanyeje uovu huu nimtende mungu nimkose mungu kwahiyo kuna kitu nikikiego namkosa mungu kuna kitu nikikizuia nampata mungu so anasema hivi na yusufu hivi umsikii yusuaksemahiviemamaujoni umezeeka mm-hmm. ni kama yusufu anasema hivi mama yusufanasemahivimama But I have purpose. The vision I have is bigger than the whatever Jiggy. <laughs> How do I do such a thing and lose my God? And then watch. I'm a Marisa Kakimbia, Kachakoti, the, the stes of arihteousman are odeed by god kwahiyo hata kama naenda gerezani as long as i am amrihteous in my path itis hilo gereza ni setup ya mungu kwahiyo fikiri yusufu angeamua kupiga show na mamapotifa sawa asingeenda gerezani tunakubaliana lakini wa kumwinua yusuf point of contact location yao wanapotakiwa kukutana ni gerezani Kwa ina mlazimu yusufu afanye tukio mjini limpeleke wapo ili atekee mtaja akutane naye sasa yeye yeah, akae mtaani akiamini kwamba maisha mazuri ndio haya umewahi kujiuliza kwanini ishu ya fungula kumi ni tatizo kwenye mwili wa kristo kwanini niuto ni aganoanoakalusibeao agano You don't see about you, they agree kuiba lakini they don't agree. A ya mungu kukaa nimewambia hapa dhahabu walizotoka nazo misri ndio zilijenga sanduku la agano kwa nikikunyima wewe hela nimekunyima ibada utakosa cha kutoa na kila madhabau ya mungu yoyote iwe ni madhabau ya kichaga iwe ya kimasai iwe ya kipare iwe ya kikinga iwe ya kibena zote zina mahali pa kutoa kafara tafuta wazee wa zamani waakwambia hata walipokuwa aaenda kuomba kwa mungu milima enda enda kuomba milima iwape mvua walipeleka mahindi kubuka wanahitaji mvua ili mwagilie mashamba walime wapate maindi wanaenda mlimani maindi, wanayamwaga. wanapeleka mayai, wanapasua. wanapeleka wanapeleka wanayamwaga wanapasua ngombe wanachinja ili wapate mvua majani yangu hapa ndani kwenye ibada wanapelekamanywneeyeombewnliwapate uanoto kuwa kama abraham whe god is asking you to give something alafu you dont give him because youare expecting him to give you something back you give him out of love yaani isaka akutolewa kwa sababu mungu ukinipa okay, isaka nakupa watotomiaalinamtaka mm-hmm. mtoto wako abraham out of love. out of of love love ndio maana akamwambia hivi nimejua unanipenda kwa na mungu, mungu akimbiri, Is what I'm Amen. Is yesu kibali cha unanipendaauohatmia mbit ianakmbioia baicha munu itapit kkyitapita katikatiyaonakufaikiwa sana na nanimalizia kusema hivi nikuruhsu uende tukutane kesho kesho nitakuomba kama unaweza hata kuomba ruhusa ofisini uambie mkwe wangu amekuja naenda kumwandalia chakula ili tuweze kuanza mapema kwa sababu ni siku yangu ya mwisho kama labda nitapewa upendeleo na mungu niendelee mungu kama nitapewa upendeleo na nani so I to speak this, alafu ni, niliposoma luka sura ya nilikuwa akuonyesha kitu kidogo nitakiendelea nacho kesholuka sura ya nne unamwona yesu anachukuliwa na narohoakat kama unaweza kunivumilia dakika chache tu nimalizemi yes. okay? yes. siko na nyinyi kila siku so just give me time. This is for your yes. anasema hivi roho inamchukua hohakwenda by his own consent ko hiis full of the spirit of god and the spirit is leading him ro anamwelekeza anampeleka anampeleka mpaka nyikani alipofika nyikani this is what the bible says anasema akafunga siku arobaini na ukisoma uh, nimekwambia wakati naanza pale kuna viu mbili kuna viu ya methew na kuna viu ya luka vyya meth inasema hivi alipelekwa nyikani ili ajaribiwe lakini vy ya luka anasema alipelekwa nyikani kufunga kwa hiyo every time in your life unaposukumwa kufunga manayake kuna jaribu liko mbele na kila wakati unapokutana na jaribu manaake ulipaswa kufunga They go hand in hand every time there is a push for you to fast or for you to pray manake there is something that will shake your life that is coming kwa, never ignoe kwasababu utalus uta andthen anafunga kwanini anafunga anafunga for spiritu ensitivity anafunga for spiritual sensitivity nisikilize kwa makini kwa nini anafunga for spiritual sensitivity galatia gaatianatuambia mwili hufanya kazi siku zote ili kushindana na roho wala mwezi kuyapata yale mnayo yataka so an intention that you want yount a vision kuna kitu natamani kutimiza natamanikutimiza an the yub stron ina kuzuia fleh ina kutia of ndo inayofanya unashindwa kudea But if ii ha ungeweza kudea vitu ambavyo hata ambavo tw kuna kitu ambacho unaogopa light mwili wako ungekuwa hauna nguvu juu ya yawewe hicho bless a wymnaabednego na Abednego, na daniel wanaingizwa kwenye system ya kibabiloni Wana, wanaingia kule mahali ambako kule ni watumwa wao ni slave in the land lakini ili waweze kupenya na kuwa bora kwenye nchi ya ugeni na ya kitumwa They have to their flesh wakati serikali ya nchi ile imetenga posho ya chakula kwa ajili yao wajamaa walikataa posho walichokifanya walichukua posho alafu wakamega wakawa nakula mtama na maji. The rest of walikuwa walikuwa wanafanya ibada za siri na kutoa sadaka sadaka zao kwamba wanatoa majiianafa kwenye sura ya ti na sura ya nane na ya k89 ya kitabu cha danieli danieli anamtafuta mungu kwa maombi alafu anasema hivi wakati wa sadaka ya jioni wakati wa sadaka ya jioni malaika akanitokea wako kwenye nchi ya kigeni nchi ya kibabiloni and yet wanapata kutoa sadaka hela wameitoa wapi na hawa ni watumu hawa wajamaa akumbuka walikuwa serikalini mshahara ka hela yao wameitoa kwenye ule posho ya mfalme iliyokuwa imetengwa ya chakula waliendelea kula mtama na maji walipofika mbele ya mfalme wakawa mara kumi bora jaribu la kwanza kabisa la yesu ameona njaa luka anatuambia alipelekwa kufunga siku arobaini instru- uh, uh, uh, illustration ya luka anasema hivi alipelekwa kufunga siku sikuarobaini kwahiyo theological assumption ya kwanza ni kwamba ro mtakatifu alimwambia funga siku arobaini then ya mwisho akaona njaa so siku hii ya mwisho anayoona njaa ambayo ndio siku yake ya kufungulia if that is iais so, kama aliambiwa afunge siku tu kama aliambiwa funge h tukubaliane siku ya 4 siku yake ya mwisho And then you had right to eat. alikuwa na haki ya kula yes. And then in the day ambayo alikuwa na haki ya kula anakuaoanauhanawami kama wewe ni mwana wa mungu You have the spirit geuza you mawe know haya yawe mkate mkatewhat jesus did leo ni siku yangu ya 0 mfungo umeisha itis my rightful day to eat lakini as long as the food is coming from you siri mtu hataishi kwa mkate bali kwa kila neno itokalo kinywani mwa bwana manake nitakula tu mungu alichoniambia nile nitakula tu saa mungu anaotaka nile nitakula tu yale mungu anaotaka nile nitakula tu tuh kula vyote fungula kumi usile kula vyote limbukousileni right. siku yanguabiu ya nimetafuta kazi siku nyingi sijapata huu ni mwezi wa kwanza natakiwa kutori, natakiwa kupokea mshahara wangu wa kwanza nilipe ada nilipe kodi ya nyumbai hey! ni haki yako hii ni hela yako na dunia inasema hii fungu la kumi ni agano la kale nyoka anasema anajua siku mkila hamtakufa mtakuwa all justifications kwa nini unatakiwa kula unachokula unapewa sababu they give you reasons unajua kuna ada ya watoto unajua kuna hiki unajua kuna iki unajua kuna hiki unapewa sababu your system is being invaded. kwa unajikuta umekalishwa chini namnaipa umekandamizwa umepewa posho ya mfalme nisikiliza niwambie wakati mungu anamwambia danieli na wenzake wanne sawa yes. waliokuwa mara kumi bora mnanisikia vizuri kama nisikia kule nyuma ni nyosha mkono juu right, waliokuwa mara kumi bora kuliko wengine wenginek waliokuwa mara kumi bora kuliko wengine walikuwa wako angapi? eee, wangapi angapiagp wangapi wangapi wangapi lakini waliopelekwa utumani ni watu wanne, wanne. ko Kwa manake kwamba sisi tumeshika kile tulichoambiwa ndio maana inapokuja wanaambiwa na mfumo wa kibabiloni kwamba nebukadnezar amesimamisha nini sanamu wote mnatakiwa muisujudie kwa sababu mko nchi ya ugenini na nyii ni watumwa wale wanasimama wanaigomea sanamu ya mfalme not hawaogopi kufa ila ndani ya mioyo yao mtu hataishi kwa kujitetea kuishi sio mbinu zangu nznifanya niishi bali kwa kila neno so ni neno gani ambalo Shadrach, Meshach, na ambaloaalilitumia kusimama mbele ya ile sanamu walisema hivi imeandikwa hautamsujudia mungu mwingine yoyote kwa hiyo mbele ya sanamu ya kibabiloni vijana wanasema no, no, we have the word. neno linatukataza hatuinamii kitu kingine sisi isipokuwa mungu mfalmasemahnawahuw We tupeleke na sio kwamba ti tunawasiwasi aamungu mungu hata tuokoa hata asipotuokoa mfalme hii hii hii tumeiamini ilo neno sema hivi hata kama unajua tafsiri yake nini hata kama nikifanjaa the, principle. the principle. now the question is uh, are ni rigid enough to stand by this hm nilikuwa nasoma i wish ningekuwa namuda ningewaonyesha biv kesho labda nitapata nafasi ya kuoneshningekuatananigewaonyesha heispepa imefanywa kwenye vyo vya saudi arabia na kuonyesha how comes jinsi ambavyo zaka inafanikisha maisha yao kiasi kwamba a certain student of law school ameandika pepa ya kwamba swala la zaka ipitishwe kama sheria ya nchi there was a study that was done na paka leohi there is a paper iko pale ipo i have the paper i've studied it mimi ujuamimi warabuananipaga pazo maisha yangu yote so i study them a lot i study them I few years to come iwill live with them youkno illhave my house in duba okay. <laughs> wamefanya study std kwauyo hizi kule wana kitu kinaitwa uh, gazt niutoiy ofzaaae kwahyo ni chombo yani zaka ya mwarabu inakatwa ofisini anatuambia yeye tueeke kwenye akaunti ipi ya mchungaji gani ya shehe gani ya masjidi ipi at the way they prosper they they are in the desert land and they prosper uat tuko kwenye ardhi yenye rutuba ila maraki tatu anasema Melaniwa kwa mmelaaniwaa leo hii minjingu wana prouc mbolea inasambazwa kwa wakulima maskini wanaonunua kwa fedha ya uchungu halafu bado kuna mtu anapandikiza udongo ndani yabole ili yale peke yake na watoto wake watotowakeiosio laana ni nini Sio laana ni nini hiyo thinking of alone Believe me hiyoela hivyo hata umpeleke mtoto wako akasome china akasome ulaya atarudi shoga tu hapa atarudi na laana atageuka tukio la kwako e mwenyewe kubwa a kuumiza ndio maana mnaona watu ni mamilionea wana hela lakini hawana warithi wa kurihi hela zao kwa sababu hela ya mtu heshima yake ni wa mtu. So kuwa Unae mrithi. Unae mrithi. katikati ya watoto wengi uliozaa wa wa arusha, Uliza. Wa watu arusha. Uliza. na wengiuliozatatajiriwapshtomda There is no blessing in the money they they they are very proudful they think they have got it kwa sababu yavihela walivyo navyo wanakufa kwenye vitanda ambavyo hela zao haziwezi kuwasaidia na walizoziacha haziwezi kuwasaidia watoto wao ile ile ambayo baba mama alipambana kuipata hiyo hiyo nawagawa watoto they hiyoyo like nawagaawtt the joy of money then? where is the joy of that money then so when we are telling you bring yout in the house of the lord we are telling you s the blesins the blessithats how we can ienthe semmt alie na arakaumtoi kwenye kiti umtoi mtapigana naye lakini <laughs> amwezi kumshindawaijaribu kumfanyaivo wametaka wamemtengenezea hdizengwe la kumtumbukiza kwenye simba imba walimlimba walimla, walimla. wamemshinda mazengwe ya ofisini wameaka tunamwekea simba simb wamewekwa na bado mb wamekataakumlnasema hakunau utapita kwako kwa, kwa iawatu atakupeleka kwa waganga waganga watasema tunakataa hatumtaki huyu yes. We their by blessing. ni kweli leo ni siku ya arbaini nimefunga nimemaliza mfungo wangu lakini aliyeniletea chakula ni nimekujua imeandikwa mtu hataishi kwa mkate tu bali kwa kila neno leo kinywani mwa bwana watu wa mungu anajibu hivyo akiwa anasikia njaa so we we we give our tithe while we know we need the money. Why? It is a worship It is a worship. It is a worship worship must cost you daudi anamwambia arauna alipotokewa kujenga nyumba arauna anamwambia hivi mfalme ni heshima kwangu mimi kuja kuniomba kiwanja cha kujenga nyumba ya bwana please allow me to give amtovi o ni heshima mfalme daudi anamwambia kamwe sitamtolea mungu wangu kitu kisicho ni garimu Worship. Worship. Worship. namalizia kwa kusema hivi angalia wakati mungu amempeleka shetani anili amjaribu yesu yesu yuko majaribioni to what the second temptation was this is what I'll continue with tomorrow every worship has wealth behind it hela haipo kwa sababu watu wanafanya kazi kwa wa hela ipo nyuma ya ibada ya mtu ndio maana matajiri wote wa watu, wote wa watu subisubiri angalia vijana wote wenye hela wa kikristo sasa hivi wanavyolukukanavyopuyanga wana wana afsubiri usikie ramadhani imeingia utaona watoto wote wanaoamini katika allah and antheh wameacha kila kitu their kitusis tunakimbiakimbia tunalukaluka kama vinjura worship worship we don't fast for our business we don't fast for our life we don't pray we think fasting is for the people who are tired bro we have money and yet we are fasting because you want to remain there ndio yes. maana unaona walokole wanaka kwenye viti alafu hawadumu hawadumu hawadumu hawadumu nikwambia kitu cha ajabu if i have 100, kuna mtu ana i labdlaki mojaalautolea ni fano nikiwa na lakimoja kwa mfano alafu nikatoa elfu kumi nikaiweka kwenye madhabao tisini iliyobaki mungu amepata mlango wa kupita kuingia kwenye90 Koyo every time ev tmhs i and then mimi ndio mshahara wangu ndio ndiyo yangu when i it kumbuka nazungumzia system hii baba hii haujaipokea kutoka kwa mchungaji umetokea kwa, kwa bosi wako ambaye ni muhindi anaamini miungu yake so you will ii if yoitl the time when you get your salary and you say father hii inaitwa donge dogo utakasa kuna uchafu hapa kuna kitu hapa kisichofaa mungu anasema hikisio ukienda nacho hichi ukawaipia watoto wako ada watatumbukiziwa na vingine vibaya Shandawa, watoto wetu anapata maushoga ashue huko wameutoa wapi watoto wetu sisi ah, mlikula hela zao uliyekula hela yake utalipa utumishi wake so before I take it to the school fees ya mtoto wangu I clean it so one ili yesu li awapate wanadamu ibidi amtoe mmoja kama fungula kumi yesu afe ili wengine watakaswe kwa huyu mmoja kwahiyo ili hizi zingine zilete maana mojamekaawene yes. mesikiia nikitoa takuwajeaa ya january was uf to clean all of the maana unasikia wanasema hivi ivast tunapata mshahara lakini atufanikiwea6ha i cannot it. Ezra, Please, Ezra, Ezra, important Very to this. Ezra 6, nao wazee wa wayahudi wakajenga kwahiyo wazee walifanya nini niniemb ezra amewapokea watu kutoka utumwani wa jemi kwahiyo ezra ameingia nao kwo ameingia kwenye nchi iliyoukiwa baada ya miaka sabini kwenda utumwani kwa sababu ya unabii wa yeremia ezra anawapokea watu baada ya danieli danieli okay. yeremia neno lake la unabii linawapeleka utumwani danieli anakaa nao utumwani ezra anawatoa anawatoak okay? walipofika kwenye nchi yao ambayo ni ukiwa sasa hawana hela hawana maisha ndio wamefika wanaanza moja anasema hivi wazee wakajenga walijengaje wkafanikiwa wakajenga alafu wakafanya nini wkfanikiwa neno kujenga lipanue sema wakajenga biashara wakajenga, wakajenga ndoa wakajenga, wakajenga familia wakajenga. wakajenga nyumba za kukaa wakajenga. wakajenga nyumba ya mungu wakajenga. halafu wakafanya nini wakafanikiwa kicheki ndoa wa zao zimeitika watoto wao ae kazi zao a wamejenga na wamefanikiwa How? kwa msaada hawakujenga kwa hela walijenga kwa msaada ya kuubiri kwakekwa I mean. msadawa kuubiri hawakujenga kwa, kwa sababu there was was was a man man of god preaching preaching to them. He was preaching to them He was preaching to them the more the more wanafuata sababuhelaikuwepowanafutyawakiaftnaoasema wanapata mzigo kwenye maisha wakipata mzigo wanajena yes ayo haujengi kwa sababu una maono ya kujenga unajenga kwa sababu unaye muubiri ambaye umechagua kumsikiliza amekupa shule kiasi kwamba imekupropel kufanya fulani ambayo inakufanya kujenga Amen. na kufanikiwa sana Amen. Ninasema sana ninasema mtafanikiwa mtafanikiwa nasema mtafani a kuna watu mtakutana uturuki na kusema kusemanana kend nimemwomba bwana wakwangu wawe na alama yao ya tofauti hey anasema wakajenga kwa msaada wa kuhubiri nani hagai, hagai. nabii aai nabi na, na zakaria mwana. Na mwana wa nani Waido. anasema walifanikiwa kwa maubiri yaaaiaaalihubiri kitu gani anasema hivimnaweka edha kwenye mifuko iliyotoboka kwao anawaambia nyinyi ambao najna napata mishahara naikaanasemaakawambia jengeni kwanza nyumba ya bwana ndipo mtakapoweka fedha itakaa mtajenga nyumba Nasa, mnajenga nyumba lakini zinatoa matundu zimetobokaiich jaribu la pili la yesu linasema hivi shetani anamwangalia akamwambia anamwambia hivi nisujudiesahi nisujudie uh-huh. nikisha kusujudia anasema hivi akamchukua akamwonyesha akamwonyesha milki zote nao nataka kuuliza swali milki za ulimwengu huu na kusujudu iko wapi bma akamwonyesha milki zote za ulimwenguu ndani ya dakika moja wana wa mungu so wana wa mungu niwaambie hivi nyinyi mlioanza biashara mnaofanya miradi yenu au mlioajiriwa mahali yes ninawatamkia kama mtumishi wa mungu Amen. hamna mtu akuatoa hapo Amen. tafuta ni uchungu na unajua arusha ni ndogo eh? arusha ni ndogo kitu ikitokea kinajulikana tafuta watu wote waliofilisika waliofirisikaarusha wote wote ni wakristot ila kuna maustadhi mji huu wanahela yao vile vile miaka nene miaka kuna wahindi wanahela yao vile vile miaka anenda miaka uu kuna waarabu wanaela yao vile vile wanaujua mfumo wa kutunza fedha zao ila sisi tulipopata fedha tulipeleka kwenye madhabau ya pombe kila ba inayokula hela yako ni madhabau ni ngumu sana kumpa mungu milioni moja kutoka kwenye milioni kumi ya faida lakini ni rahisi sana to friends out and to have a sleepover of a 500 million or 5 million. We can party. I can give my friend offer. It's so easy. It's so easy. People don't count when I buy beers for my friend. It's so easy. Like when it comes to give to God tithe. tayari tayaitakuta vikaa inakaa je yeah. kutoa sehemu ya kumi je yeah. natoa kwenye grossi au kwenye neti et ukiuliza kuwatoa wenzangu unatoa kwenye nini you dont think ninihujawaiuliza fikiri kuonga kote unakohonga ih unamuonga bebi dadi au unamuonga bebi mama wote unawaonga waza kwenye akili yako If you would invest that in the work of God, No, can I tell you something? Everything you see here is paid for from my own pocket. And just few friends, not more than two. This is love for God for me. I just love God. If you see transaction that I do for the work of God, you will know why am I, uh, am I here where I am. We are not here by chance. No, no, we are not favored. The kingdom of God have our substance. If our hearts wazavwaza hivi, waza hivi eti pesa ya mtu ilipo ndipo moyo wake pale, pale upo manaake moyo na hazina vimekuwan kwenye smenso ever time you give from your t yogiv rom otso manake the more i give it to god aemyoi obo thamm God. that woman has hono anayopeleka kwa mwanamke wa nje ni nyingi ymbni mwanamke yoyote aliyekomunani na unampenda huyo mwanaume mnasikia unachokisemaga watu wama l eunaogopaa kumtumia mama ako hela wakati Zami, mjiwa, kwa yako helawakati mnginemi namjua anaenda wawagangmtmaogolyakokhusiswa nanini namahabau akewe autumie hekima hiyo hiyo kuchukua hela aliyokupa mume wako na kuigawa sehemu yake na kuipeleka wenye madhabau yae nautaka moyo wake kwenye madhabauhi unakula yote unakula yote kesho kutwa kuna mwenzako mmoja huko anaitwa kimbwindi kipilipili kutokea ngwinda uko ndani karafurafu tu ukijiangalia wewe kwenye kio ukichukua picha zako nachojil na ukimchukua yunnii yule, yule nini Girlfriend wa bwanako aatmbainiashangamume wangu my blood wo siwezi kuleta soksi yake ila hii ni hela yake amenipa jana kapata mshahara kanipa jana jane mwenyewe umejileta anaanza Ana mongelesa. Ana mongelesa. Ana mongelesa. Ana... Ana hii, hii ikienda imeenda umeona kumwongeesho ukinipa mimi ni mchungaji umeitoa kama umeitoa kwa mungu sindio lakini nikienda nayo pale nje nikanunua pombe haisemi hivi sadaka madainaenda inanunua pombe haina hisia haina Hi, hiia inafanya kile ulichoituma ukiambia hivi huu ni moyo wa fulani na imeenda inafanya ulichoituma ukisema hivi tunakutuma nenda kamuue fulani alafu natafta kibaka chukua la kimoja unamwona ulepale hii ukiituma kufanya chochote inafanya chochote ilikuletea nguo iliyokuwa dukani ikakuletea nyumbani kwako itakuletea moyo wa mtu yoyotemifumo ya watu umewekwa mkononi mwako mmungu akupe kibaianukionuanzia usiku huwa leo jiala yesu Amen jina la yesu waliokukataa kwa muda mrefu yes. wakukumbuke wakupe kibaali mlango uliofungwa ukafunguke kwa jina layesunataka moyo wangu uende uzidika bwaa moyo wauzidi kwa mungu wa kwa machozi na kulia <laughs> ukitaka kuwa unamwendea mungu kwa sababu ya maombi utapewa matatizo kila siku na mungu naja wewe ilikunigia mimi hiyo una unamwendea mungu kwa hazina matiuj tu, so tu. tu. mi moyoni mwangu amekaa jioni kasusule mungu ataakikisha joni ndo anakuleta madhabauni ataakikisha jon anakunyosha yani anakunyoosha anakupiga matukio joni mpaka menyeaivi joni utaniua kwahiyo anayekuleta madhabauni kila siku ni joni kwa sababu moyo ndo amechukua moyo, amechukua moyo. Until something else changes in your heart mungu akubariki hongera kwa kusikiliza maneno hayo ya mungu na jua yamekujenga yamekuinua unaweza ukatufuatilia pia ibada zetu live kwa njia ya youtube na mitandao yetu mingine ya kijamii lakini pia kama ungependa kushiriki pamoja nasi kwa njia ya sadaka na jua maneno hayo yamekubariki ni kwa 76215539 lakini pia unaweza ukatuhut kwa namba hizo hizo kwa njia ya whatsapp na mungu atakubariki sana