Hello, this is your pastor tony kapola nataka nikukaribishe katika kusikiliza neno la mungu tena siku ya leo biblia inasema neno la mungu ni taa ya miguu yetu na linatumulikia kila mahali tunapokwenda maneno haya yatafungua macho yako inawezekana kuna gizo ulikuwa unakutana nao kwenye maisha yako lakini liko neno ambalo neno hilo unalo siku hii ya leo. karibu kitabu cha Ezra sura ya Kawa katika mwaka wa kwanza wakoreshi mfalu mm-hmm. w wajemi ili kwamba neno la bwana alilolisema kwa kinywa cha yeremia mm. pate kutimizwa bwana akamwamshaii kwamba ili kwamba neno alilolisema bwana katika kinywa cha yeremia neno alilolisema bwana katika kinywa cha yeremia linatakiwa kutimia kwahiyo neno alitimii kwa sababu tu kuna upako au mazingira yatokei tu kwa sababu kunatokea vitu ila kila mambo yanayotokea kwenye uso wa nchi iwe ni kisiasa iwe ni kiuchumi hayo mambo yanatokea kutimiza mfumo fulani hivi wa rohoni so the word rohonio neno la mungu sio tu maneno sio maelekezo neno la mungu ni mfumo wa maisha god is giving you a system to counterattack another igivi yes. dunia sio yumba dunia sio ardhi dunia ni mfumo ni mfumo kabisa ambao una namna yake ya Quran mambo una namna yake ya kufanya vitu na sisi tuko humo ndani ili tuweze kur ili tuweze kushinda na kufanikiwa kwenye mfumo ambao sio mfumo wetu nanabiaahivi tume ingawa tuko katika dunia hii lakini tusifuatishe namna lile neno namna manayake wana namna yao na paka mnaonya msifuatishe maanake ukifanya masiara unajikuta umefuatisha na mbaya zaidi ya mfumo huu haufanyi kazi huko nje ma msifuatishe namna ya dunia hii bali mgeuzwe na kufanywa upya nia nia nia kwo ni mfumo unaofanya kazi kwenye nia yani nia za watu kenymaji nia yako yani ukinia kwenda mahali ni mfumo fulani ulikusukuma kwenda sio matakwa yako kwayo akili yako inaweza kuwambia wamba unahitaji kwenda lakini kumbe nia iliyoko ndanieenaitauwekd dunia hii tunayoishi ulimwengu huu tunaoishi ni ulimwengu ambao una, una nia zake una makusudi yake hivi nia ya mwili ni mauti bali nia ya roho ni uzima na amani hizo amanihizo ni nia kiingereza nasema the the the the mind mind mind of the flesh is death the mind, the mind, outcome ya mindset akineeema theo heyai spiritual is to life peace. and warusuraya nane mstariwa sitanaemakwa kuwa nia ya mwili kwa mungu ni mauti bali nia ya roho ni uzima na amani so with me nia haionekani mwanzoni au niseme nia haionekani kwa macho kwahiyo kitu kinaweza kawa nafanya kazi lakini nia yake hauijui ndio maana hivi mimi nilikuwa nafanya naye tu biashara vizuri tu kumbe nia yake ilikuwa ni hii kwahiyo inajificha nia tunaigundua kwenye matokeo kwenye mchakato nia hatuioni nia inajificha kwahiyo nia ya mwili anasema hivi ni mauti kwaiyo mwili unaweza ukaja na nia kwako na inakupeleka kwenye mambo mema kabisa lakini anasema na na nia, nia, nia maana yake mwisho wa siku itokezeshe mauti alafu anasema nemania ya roho ni uzima wyo hata roho kama inakuchelewesha ila nia yake ni uzima na amani roho inakuwa kama inakupoteza ila nia yake ni uzima na amani inakuwa kama nakukandamiz nia yake ni i uia na kama inakunyima raha fulani za maisha nia yake ni uzima na amanioo inakua a nakupelekea kupotezani yake ni uzima na aanakuambia toa so, kitu kwenye jambo kitkwenyeilo nia yake nia yake ni uzimaakini ukiangalia na na kwa namna ya kawaida mwili mwili hivi kuna kesho yake kawaidaa yamwlinakuambia hiviuna hivi yawlinakusuumusipofanyahivnaj itau wakati nyoka anaongea <laughs> na eva bustanini wakati nyoka anaongea na aw bustanini hawa akuwa anajua nia ila aliambiwa maneno yanayoonekana yanafaa kwa namna ya mwilini anasema hivi alipoyatizama yale matunda yakaonekana yanafaa kuliwa alafu yanatamanika katika macho mwili mwiliothee heevyouooi too tayari mwili umekuwa satisfied kwamba lile tunda linafaa kuliwa na lile tunda linafaa kwa macho faa kwa kutizama linapendeza lakini i nini nia nia ilikuwa nnini na mungu aliwaambia mapema kwamba siku mkila inawezekana nia inawezekana mchakato ukawa mzuri lakini mkila mtakufa kwao mungu aliadres nia mapema sasa nitawafikirisha jambo mti haukuondolewa bustanini mungu anatutengenezea maisha na stori ile ameandikwa pale ili kutuonyesha kwamba miti kwenye ulimwengu wa elfu bili na haitaondolewa bustanini itakuwepo ila sisi kazi yetu ni kutokula tunda kutokula tunda kwetu ndio ibada ibada siyo kuimba pambio ibada siyo kuleta hela kanisani ibada siyo kusanyika mti kuwepo bustanini sio mtego mti kuwepo bustanini ni mfumo wawewe kumwabudu mungu sifanyi sio kwa sababu sijiski kufanya sifanyi kwa sababu nimeonywa na mungu ni sifanyi kwa hiyo sifanyi sio kwa sababu sina hamu ya kufanya au sijisikii kufanya m-m-m. kuna kitu kimesemwa kwamba nikifanya ntakufa lakini pia sifanyi sio kwa sababu siogopi kufa Aha. sifanyi kwa sababu kwangu mimi ni uti kwa mungu aliye kuna nyakati tunatoa mafungu ya kumi sio kwa sababu hela zipo mm-mm, mm-mm. tunatoa kwa sababu tusipotoa ni to god na kila wakati tunapourithisha mwili wetu kwa kufanya kile mungu alichoambia tusifanye kila wakatianhivi ni mauti nia ya mwili ni, mauti. ni mwili mautini utakwambia Don't give. na unakupa sababu zote za kijamii kabisa yani zote n kabisa zikielezewa hivi zinaeleweka hata ukimwelezeanatokiwa utoe libuko <laughs> mwezi wa kwanza mshaarawao wamweziwa kwanzaia mambo mengi mshwaowezwok kama limbuko sindio hiyo nir kwa sababuya shule mafundisho mafundisho mafundisho ya ya ya malimbuko shuleni kwenye kwenye wala kwenye hatufundishi wala hahokimnamhuhemafuhoenyebii kitabu cha roho aliyeagiza limbuko ni mungu ambaye ni roho ambaye yeye amwabuduye imempasa amwabudu katika roho na kweli kwelimtia kufuata yale ambayo roho anataka And then, unakuja kwa rafiki rafikiyakoofei awlini ambaye ajaukoka ambaye amwamini mungu nayemwamini ambaye afuati ibada unayoifanya ambaye yeye ana mfumo wake wa ibada yake ambayo inaonekana masharti yao siwe ya magumu kumbuka you are standing with a friend ambaye mfumo wake wa ibada si kama wakwako ili wewe umpate mungu wako mfumo wake wa ibada ili kumpata kwenye maisha yako hfa haufanani na wadunia hii dunia hii hi. hi, una mifumo yake una nia yake una namna yake ya kufanya mambo Amen. dunia hii ina namna yake Now, you are coming out from church unajaribu kumwelezea rafiki yako wa duniani sawa ambao wana mifumo yao na namna yao ya kufanya mambo unamwelezea jinsi ambavyo ni mzigo kutoa limbuko rafiki rafiyako namwambia napigwaaish yenyewe wako hawezi kuelewa chungajiwako awezi kuelewaso limbu mfumo huo sawa anaanza kukudadavulia ukawaida sema ukawaida anaanza kukuletea ukawaida na sasa from the highest level of god kutoka kwenye level ya godliness shetani anakuja nakwambia hivi mungu anajua siku mkilaonaemsikumkila mkila, mtakuwa kama yeye so ili tu nasia kwamba mtakufa hamtakufa kwani usipotoa zaivi utakufa hautakufa halafu na kweli unashangaa ujatoa halafu ujafa. na mbaya zaidi ie umeacha tu kutoa na biashara nyingine ikaja ukapa na tena nyingine mfumo mfumo mfumo ni mgumu sana ku yaani ni hivi alipouambia mtini sawa alipouambia mtini ninaomba matunda na haukuwa wakati wa tini bibi anasema hivi mtini haukuwa na matunda alitafuta matunda kwenye mtini nazungumza habari za yesu alipofika kwenye mtini alipokuwa anaona njaa kila mkristo anaijua hiyo stori labda kama umeogoka jana alipouona mtini akaona njaa akauangalia mtin basema akaujibu anaujibu mtini, Jesus was not to mtini. He was to the yesu akua anaongea na malia naongea na mfumo ntakuonyesha mfumo gani mtini unasema bibi aivi kwakuwa ulikuwa sio wakati wa tin hivi yesu alijibu ulimwambia sio mfumo wangu huu sio msimu wangu wa mimi kuzaa tini kwahiyo siwezi kukupa tini kwa sababu huu sio msimu yesu akamjibu akamwambia kuanzia leo mtu yoyote asile Mat, matini kutoka kwenye mtini huu bibi anasema akaulaani ni kushangaza sasa wakati ameulaani mtini uliendelea kuwa wa kijani so wakati wanaondoka mtini uliendelea kuwaa kijani ila waliporudi kesho yake wakaukuta mtini umekauka k wakati tunafanya matukio ya mwilini wakati tunaacha kufanya kile mungu alichotuagize bado tunabaki wakijani ila wakija kututafuta kesho yake hatupo ndo wayo, hiyo mnaona wapendwa wanaingia kwenye systems wanafanikiwa lakini kesho ukiwatafuta pale walipopanda uwaoni tena kwa nini uwaoni mfumo umewakataa wameingia na mfumo wa wakimungu aalipofika pale juu wakauwacha walipouacha laana ikakaa juu yao ikawa inawatafuna inawakausha kutokea kwenye shina mfumo huupigi juu mfumo huupigi majani unapiga shina mfumo unapiga shia mfumo ndo kitu kufanya, una so if I want to dry you i i don't cut the I with your God. What makes you ufanikiwe wewe mii nitakitafuta mpaka nitakipata nikikipata sikupigi biashara biashara yako ife asee biasharayaoigo to that kwenye lile eneo ambalo wewe ndo umekaa ndo nguvu ibada zako ndio hizo Then when you stop doing ibadazako, I know boom And when his God is not in his sight, anything can be against him. Remember, if God be on my side, nothing can be against me. If God is not in my side, Manake, anything can be against me, even kuku. akiwa upande wetu tunasema hivi minani aliyek maanake bwana akiwa upande wetu hakuna atakayekuwa juu yetu lakini bwana asipokuwa upande wetu chochote hata paka hata sisimizi hata mende wanaweza kuwa against i unapigwa kirahisi when god is not on your side siemb nafundisha invaded systems nitakuonyesha system zetu zilivyokuwa inveded alafu nitakuonyesha how can we come out how can we take away the, inv the invading alafu na sisi how do we invede in the systems of this earthhme niangalie Mark my words. You will see. You will see politicians lining up to seek God. Amen. Yes. You will see famous guys lining up to seek the face of God. Because I have discovered the secret. <laughs> the systems kama uko ndani yao hiyo tabia ni nyoka peke yake anaweza nyoka tu ndo anaweza anakaa chini ya majani kimya bila kelele n unaweza ukaa nakaa naye siku ishirini yuko hapo ilad siku isiyo na jina jinahuyo yesu akasema iweni wapol kama huwa hualafu wajanja kama nyoka Ni, nini Learn to nyokamaanayake systems nyoka kwenye bustani ya eden hakukaa sehemu nyingine He was in hiw ia anachekea wajamaa kwa nini hapa nyoka oh. nyoka na mwanamke wa kukutana ohen nyingine yoyote isipokuwa kwenye location ya mti Kwa lazima tukubaliane kwamba nyoka alikaa kwenye mti akiwa anamsubiriake nyoka was there all hs days mwerevu nadish nyoka na mwanadamu kwanza wakati mwanadamu ayapewa maelekezo so nyokali askia sohe was waiting cool invading system you are in places of people very cool but you know what you're doingaeluya ah. ah. am i helping somebodyhere injiri ya leo inakuhitaji kidogo ena akili nyingi kunielewa na sina namna nyingine natakiwa nihubiri hivi hivi k mungu atakusaidia ataongeza kiwango chako cha utu uzima katika roho Amen. mungu akuondolee utoto mii nimechoka kuhubiri njiri za watoto. sema kwa sauti yako sema mifumo yakof ndio sombo la siku ya leo yes. sawa yes. so nimekuonyesha hapa nasema hivi nia ya mwili ni nini ni mauti lakini nia ya roho uzima ni uzima na amani so ukitaka kujua ninapozungumzia mwili namaanisha nini wati kwao kila unapowaza mwili au jambo la mwili au ishu ya mwili unapoona tu neno mwili kwenye bibilia ipo kwenye wagalatia sura ya tano ko mwili ume mambo yafuatayo kumbuka mwili anapozungumzia hazungumzii bodi hazungumzii ukisoma ukisoma ile warumi neno mwili ililotumika pale ni kano sindio yes. ametumia neno mind. Kano is not flesh. Yeah. neno mwili iliotumika pale sio mwili u nyama mwili uliotumika pale ni mfumo unaouendesha mwili ni akili za kimwili mitazamo ya kimwili kwa kwahiyo nia nitumia neno hili ukimwili sio mwili Yes. ukimwili sio mwili mwiliyni kuwa mtu wa mwilini sio mwili kwaiyo unaposema mtumishi amesema tusifuate mambo ya mwilini sina maana usioge kaoge sina maana usivae nguo vaa sina maana usijipambe jipambe laii ie emphasis kuna mahali ambapo natakiwa tuweke msisitizo na mkazo Halo? Imambia leo alnafundisha sawa roho wala hamtazitimiza kamwe tamaa za mwili basi nasema enendeni kwa roho wala hamtazitimiza kamwe tamaa za mwili kwa hiyo mwili una tamaa zake una mambo unayoyataka unayoyatakana amo unaoyatawili huwa unatamani na mwili unapotamani hautamani kwa sababu umejisikia unata yes. unapotamani hautamani kwa sababu umejisikia kutamani mwili unapotamani unatamani kwa sababu ya intention moja tu unatamani ili kushindana na roho kwahiyo kila wakati mwili wako unapokuwa kwenye kutamani kitu fulani unaa mwili narudia tena hautamani kwa sababu tu mejisikia kutamani unatamani kwa sababu unataka ushindane na roho kwahiyo mwili na roho viko mashindanoni kwahiyo mwili wako unapotamani unatamani kwa sababu unataka kushindana na roho roho anaposema kushindana na cha roho roho anachokileta roho anachotaka kukifanya mwili unatamani ili kukishindana hicho kwa manaake usipokuwa na roho mwili This is the why kuna watu ambao hawajaokoka hawajamwamini mungu na sio wauni sio wazinzi sio walevi sio waovu mioyo yao iko safi akili zao ziko safi hawana shida na zinaa hawana shida na uovu hawa, ila wewe uliookoka sasa mapambano masaa ishina nne yule hana roho kwao mwili wake hautamani kushinaa chochote mwili wake umekaa tupale kwenye bibilia naitwa amekufa mfu atamani ila roho yako wewe ndo inayosababisha mashina mashinano matamanio yanayokuja ndani ya mwli wako yes. unapoona kuna kutamani yani mwli wako umewashwa na tamaa ujue kabisa hivi kumbe kwa sababu hii tamaa hapa nayozungumzapaso ngono peke yake tamaa nyingi zipo hata unapotakiwa kufunga na unasikiaham yakula un siku ambazo hujafunga wgieoene ku nzima unaoema mwi siku zote utamani ukishindana wo kila wakati mwili wako unapotamani kitu no na na na unashindana na nini na roho nrone una zawadi umebeba roho roho kipawa imebeba halafu mwili wako no sikitaki sikitaki hapa hapa hapa kitashinda kitashinda mfumo kita yes. kuna imebebaaawilitaotakitnmkuna kwenye uso wa mwili kwenye dunia hii ya mwilini ambayo mwili unashirikiana na dunia ili kuhakikisha duniaiikuakikishau narudia tena wale ambao wamewahi kufunga watakubaliana na mimi kuna siku ambazo wewe mwenyewe unajiambia hivi leo kwanza hata wakati wingine usemi unaanza kazi asubuhi unajikuta saa tano saa sita saa saba saa nane saa tisa saa kumi kumi na moja kumi na mbili sa inakufika saa sita usiku e, sijala ndo nashtuka saa sita njao hukusikia ukusikia lolote pale mtu wa mungu ulikua uku mwilini kwayo hakuna cha kushindana wait until you to be in the spirit kwamba nimeamua leo nifunge hai yako hali ni tete una shanga yani una hamu yakuhamu yakulaunatafutachakula kimekaa wapini <laughs> ni wakati unapotangaza kufunga ndio siku hiyo dada wa nyumbani kwako kwa anapika chakula kinanukia utasikia dada eu goanionjechi chakula angapkukutana na hizo hali kama ukutana na hiyo hali mtu wa mungu aukuarooni ndiyo maana nyakati ambazo tunaelekea kupata vitu vikubwa au kufanya mambo matukio makubwa na vitu vikubwa kwenye maisha unashangaa hata ukijitahidi usifanye maovu shetani alivyo atakuletea hata, hata ndoto utaota unalala na mtu utaota umeiko mahali fulani utaota kuna utumbo fulani uovu fulani unaufanya ili tu mwili wako uhusishwa ili uzuie kipawa ambacho roho amekiandaa mfumo mfumo mfumo na nikwambie hakuna ndoto chafu yoyote inayokuja kwenye akili yako ambayo ijapata mlango kuna mlango umeufungua mahali bibinsmehv mazungumzo mabaya hu tabia njema kwaio kuna mazungumzo kwenye simu umechati na watu kuna mazungumzo kwenye tv ulizoangalia tamthilia unazoangalia mv unazoangalia e, edo, edo kwa sababuini ndoto zote zinaingia kwenye mind nimeandika imeandiaenye vitabu vyangu vya ndoto vile ndoto zote zinapitia maind kuingia na ili ndoto ziingie ili uovu uingie kwenye maindi yako lazima upate mlango na mlango wafahamu ni upi mlango waufaham nimacho masikio mdomohzi hizi ndo zinapitisha taarifa kuingia kwenye ufahamu kwahiyo nikiwa naangalia nikiwa na angalia, angalia uo usiangalia ya madude sio kwa sababu tunakunyima raha ya maisha mm -mm. We are your mind We are helping your are a kind of conversation unazochat na watu maongezi tu ya kawaida unaongea na mtu sio mmeo sio mchumba wako sio mpenzi wako ila kuna maongezi tu unaona naonge yanakoelekea haya mm. <clears> hayab <throat> umeenda kulala naulivyo mjinga huwa usaligiwakati kabla ya kulala yuo your min youo yourse in your mind nimewambia hivi bibia nasemayo silaha za vita vyetu zina uwezo katika mungu hata kuangusha ngome alafu nasemaje tukiangusha kila mawazo na kila na kila elimu sawa kw manaake kama niliingiziwa mawazo yasiyofaa the inavyoweza kuyaondoa hayo mawazo yasiyofaa ni kuingiza mawazo mengine kabla hujalala na unajua kabisa siku nzima umesikiliza utumbo na umeyatizama matumbo mtu wa mungu tafuta ujumbe wa neno la mungu bibaema hivi tuoshwe na maji katika neno kwaiyo neno ni maji ya takasayo so find a a message of a certain man of god ambayo itati hali ya kiroho ndani yako Nimfumo? Nimfumo? My brother, my sister, skiriza, ni mfumo ni mfumo my brh my sist skiliza inaonekana principle lakini nawaambia it will save your oi you clean your mind by another message iliyochafua maindi yako ni meseji amina kipwipwi amekutumia meseji zimeamsha mihemko ya mwili usilale find another message clean your mind and then go to sleep. lhivyo mtaendelea kuishi maisha ya stagnation maisha yenye mkwamo maisha yasiyopiga hatua kwa ninimaubiri yetu yakobao kabla ujalala ambayo itat moyo wako kuomba ni bora ulale usinzie kitandani huku nafanya oos na mwezi kufanana na ndoto zenu aliyelala na anasema baba katika jina yesu jinayesurab shanda lisakaa lisaa lizima alafu wewe umelala umetoka kuangalia series. na r yenyewe imeishia saa saba mgongo unauma Love life, ndo naenda kulala your mind has already corrupted now hiyo ni nini wana wa mungu tunawapigaje tunawakamataje put put out movie there. Put out movie netflix tunawakamatajeherhe weka movies huko they will teaeaikatuni za watoto wetu wanazoangaliamfumoa ausiombe so, wale ambao ni watu ambao mnafanyaga li business au mnafanya shughuli zenu nyumbani au mnapenda mnakasirizikenu mnakokafuatilia ah. <laughs> nndo mnatiaga huruma a hata wale ambao mnaenda maofisini ba uko ofisini there is a just come atakuja tu atakuonganisha maongezi fulani fulani hiviyakuhi tu kuamsha mwili wako kumbuka mwili siku zote yaani ya ukiona tu ndio wakati ambao presa ya ngono inakuja. Trust me, roa, roa, kitu inakujafa kufanya kitu kikubwa and then b mwili wako nushindanajo hakuna r inayokuja kama amna kitu kinachowindwa hakuna mi nakwambia sasa mi nami ni mtumishi wa mungu na imewa kupata vipao nami ie kupata hakuna hizohakuna inayokuja kwenye mwili wako wakati hakuna kitu kinachowindo kwahiyo wakati mungu anaposema hivi jilindeni na zinaa jirindeni na chuki jirindeni na magomvi jilindeni na tamaa za mwili hasemi kwa sababu anataka tu uache kutamani hasemi kwa sababu inamparaa kikuona wewe ulali na mtu anasema kwasababu anataka ulinde ulinde kipawa cha roho ambacho kinakuja kwako kuusaidia mfumo wa maisha yako kukuinua kwenye maisha yako Amen. There is a and fleshly kila ngome inaangushwa na ngome nome kila fikra inaangushwa na fikra nyingine kila mawazo yanaangushwa na mawazo mengine menginee We have not evil thoughts in our mind by another clean thoughts. so tunatembea kama vileema kwenye safari yetu ya okovu ta tumefika mbali sana kwenye maisha kwa msaada wa roho lakini roho hajapata nafasi ya kufanya kazi kwa sababu ndani ya fahamu zetu mepingwa amewekewa kikwazo amewekewa ukwazo amewekewa zuio amewekewa zuio na nini read there, wa na saba. you, yes. kwa sababu mwili mwili utamani ukishindana na roho ninitakatumwilitusome wote kwa sauti mwili tena amesema kwa sababu nakuelezea sababu ya mwili kutamani Alleluia. Amen. Alleluia. Amen. Alleluia. Amen. kama utaki kuwa na tamaa za mwilini achana na msaada wa ro mtakatifu kama utauhitaji msaada wa roho mtakatifu ujue mwili siku zote tamani mawili o siku kild kwa roho na kipawa chake unapata na msaada unapata na nguvu yake utaiona na mafanikio utayaona lakini kama unaendelea kuilt kwenye sh sahau kuhusu roho hiyo tamaa za mwili hazikemewi anakupa tafsiri yani e usema hv kwa mamlaka ci uzinzi toka Mm-mm. anza mstari wa kumi na sita basi nasema enendeni kwa roho basi nasema enendeni kwa roho. mungu ni roho mungu ni nani k anaposema enendeni kwa roho mana yake enendeni kwa mungu walk walk in in god god how do we walk in god? By His word. vigezo vyake viko umo njia zake zikouo nasemaje njia zangu si zenu but they are open meelewa nachokisemabai nasema enendeniala hamtazitimiza kaeaaanjinyepesaza kuhinufaya nijibu jibu tunafanyeje njia ya kututimiza tamaa za mi nikufanyejesio kumkimbia amina sio kumkimbia johnson kakiziba bwana sio kumkimbia sijuisusu Keep your cause, walk in the spirit kwa sababu mti hauondolewi bustanini ila unatakiwa uobei uobeiro alichokwambia usile ila bustanini kwa umekaa pal sahivi mi labda niame bustani ukiama bustani umeama na kwenye matunda angalia bustani ile ile ambayo unakula kila kitu for free ndio hiyo hiyo ina mti kwa hau, mbi, mti kwa sababu kiukimbia mti umeikimbia bustani kwaiyo mti uko pale wa, wa, wa, wa matunda ambayo umeambiwa usile hmm. mgeokiambia kila palipo na jaribu lako ndio hapo hapo pana kuinuka kwako ukilikindia jaribu umekimbia kuinuka na ukishindwa jaribu umeshindwa kuinuka ukishinda jaribu umeshinda kuinuka mimi paulo amesema ikimbieni zina ndo aliyeandika enendeni huyu aliyesema ikimbinindo aliyedik sasa u- watu wengi wameubiriwa hivi hasa hizi kwenye ukwata kaseta unachua bibilia nasema ikimbie zinaa kwao unapoona mwanamke amekaa kimbia <laughs> utakimbia zinaa kwa miguu sawa so, alafu inabaki huku naiekaia mwanangu ialiac ila miguuimefanya ii uko peke yako chumbani je hamwajui nyinyi watu wanaojichua hamjawasikia watu wanapiga punyeto vyumbani mwao na ukiwaona huku nje yaani mama mchungaji takivaa suruali utaona pale umwevaa suruali zambi lakini ndani ya mioyo yao kuna uzinzi unaendelea usio wa kawaida ni puyeto zisizokoma kujichua kusikokoma vyumbani mwao peke yao wakiwa mbele wakiombeleza watuararya aryapanaimema ssasa ndio n wakvwakavu wamekomaa kweli hata wakipaka mafuta kwenye vichwa no glory gh is no glory hapa ndipo wazungu alipotupiga ni maana yesu aliyetuletea tunaye na uyo uyo. Uyo uyo. na ubiriani, tufauti, vile vile. Wao, ukrisu, wao, sisi huyo huyo huyo huyo wao siku hizi mtandaoni tunaweza kuyasikia vitu vya ndio mana esualiyetuletea tuae iii aona watoto wa kizungu wamevaa kai wa zao na buka, shizawa, hata ile ya hilyakunne unaona kabisa sema tu soft worship kabiaiwaaeaatmi nguvu si, si, si nena na mungu wako sema kavu semanayakavu roho zetu ziko corrupted. mfumo umekuwa mfumo tunachokiimba kingine kinachoendelea ndani ya mawazo ni kingine leo hii kwa damu ya yesu Amen. zitakaswe fikra zetu Amen. itakaswe mioyo yetu Amen. itakaswe mitizamo yetu hii tumwabudu bwana katika rona kweli yes. tumekuwa na ulokole wa kinafci mno ya uokovu wetu imekuwa tunaamini tunachokiona kuliko kinachoendelea mioyoni We, sisi we judge pple by their own appearance theianc ynwanavyotokea kwetu there is no light tunawajujihiioyni ukiangalia kwenye sura za is no light lokolieeisno iuoni nuru kwenye sura zao uoni kwasabu kinachoendelea ndani kinawatafuna kinawatafunakinawala uko ndani kunje anajifanya akuakiiddhukmifumo imeshavamiwa siku nyingi sana ambayo ina mungu ndani yes. na iko katikati ya dunia yes. Kwa nafundisha somuhili makusudi na, na nitaenda nalo mwezi wa watatu wote mungu anijalie neema nafundisha somuhili kwa sababu yesu aliomba kwenye kitabu cha, cha yohana ksb akasema mimi siombi watoe ulimwenguni manayake nini ibada sio tukikimbia ibada ni wakati tupo ulimwenguni majaribu yapo uovu upo uzinzi upo vya kutamani vipo na bado we don't fall into it baba mimi naja kwako lakini awa wanabaki ulimwenguni siombi uwatoe ulimwenguni bali nachoomba waokoe na yule mwovu kwahiyo muovu atakuja kwenye mti ulioambiwa usile alichoomba mungu alichoomba yesu tuokolewe tusifall in the trap tusiangukie kwenye uovu urudie tena ile mstari aruditmtaiuya sitmaa kui na nasema enendeni kwa roho Basi enendeni kwa roho wala wala, wala na, na, na, na, na, na, kwa wala hamtazitimiza kamwe naomba anaposema rtaztm kuna maelekezo ya roho ya na, savi, basi nasema bnemaanake fuateni mfumo wa mafundisho yake zake basi nasema rohomaeendeni kwa roho wala hamtatimiza kamwe tamaa za mwili way ya kuzishinda tamaa za mwili start na za roho ndogondogo alizokupa walaustafute makubwa anza tu zile ndogondogo zile ndogondogo ndogo zile zile hii haiwezekani isipokuwa kwa kufunga na kuomba funga ndogondogo ndogo zile zile e roo ameweka kwenye mioyo kwenye andiko lake anasema maneno ni waambiayo mimi ni roho tena ni uzima aya toa fungula kumihizo ah! hizo ndogondogo limbuko hizo ndogondogo mweshimu baba yako na mama yako hizoizo ndogondogo hizo hizo ndogondogo machua ndiyo maana ya kukua kukuwa katika roho kwahiyo kuna ambazo nilikuwa siwezi nimeanza kuapply kuphizi ndogondogoskilize kuna mfumo wa kumpa mlokole muda mrefu wa kuishi kwenye dunia fungu la kumi halikufanya uishi miaka mingi ila kuna agizo la roho juu ya kuishi miaka mingi waeshimu baba yako na mama yako ili upate iupateao unaweza ukawa unatoa fungu la kumi na unatoa limbuko lakini huwaheshimu baba yako na mama yako uwe na uhakika utafanikiwa kwenye fedha utafanikiwa kwenye uchumi lakini umri mrefu sahau warumi sura ya nane anatuelezea kuna kitu kinaitwa sheria ya roho uzima imetuweka mbali na mauti kwaiyo roo sio kwamba anazo sherianayenz roho uzima nazo sheria zake naitwa sheria ya roho wa uzima so from the o ambayo ametuambia hivi maneno yangu mimi ni roho tena ni uzima kutoka kwenye hayo maneno kuna nini kuna sheria za roho wa uzima ambazo hizo zitatupa nini uzima kwenye kila tunalolifanya ninatamka kwa jina la yesu vitu vyao ta kufakaziyakoitakuf maisha yako yatakufa sema uzima yuko ndani yangu yanguvakwangwa vitakufamautaitakaa ndani yangunakakwenye vitkwene ee it uojaindaaabi kuweka kambiwaliofika kule wakaanza taka kupika chakula una nja wakaon maeka kwa mauti naweza ka kwenye sufuria mautinaeza ka kwenye nyumba mauti naweza kakaa kwenye ujenzi mautinaweza kakaa kwenye duka mauti naeza kakaa kwenye kazi kao tunapokwambia sheria ya roho uzima huyo roho akiingia ndani anauisha kila kinachokuhusu wewe yes. nasema pokea uzima kwenye mambo yako Ma pokea pokeauzima kwenye mambo mauti haitakaa kwenye sufuria haitakaa, haitakaa kwenye kazi zangu haitakaa kwenye, kwenye ndoa yangu haitakaa, haitakaa kwenye watoto wangu haitakaa, kwa kwa haitakaa kwenye kazi yangu haitakaa kwenye huduma yangu haitakaa kwenye, kwenye, kwenye, kwenye, kwenye kipawa changu kwa ina la es wakiangalia mambo yakokuna mtu anapokea msaadamtakatifu hapa yes. kuna, msaada kuna mema mengi yako mbele yako kuna kunaiwaambie kitu maono yote makubwa uliowai kuyan vitu vyote vikubwa vyema ulivyowahi kuviona kuhusu wewe get them unaweza kuviachievu unaweza kuzifikia hizo ndoto kwa msaada wa roho mtakatifu unaweza kabisa aliota ndoto yusufu ndugu zake wanamwinamia biblia imetuonyesha ndoto hata kama ni za mchana zinafikika hata yes. kama ni impossible dreams, zinaweza kutimia Amen. Ah, haleluya hata yeye wakati anaota hakujua hakujua ndugu zake nilini kuminamia. Kuminamia. ni nilini watamwinamia lakini walimwinamia ndoto hata kama ni ngumu kiasi gani tuna uwezo wa kuzifikia yes. watu wa mungu mkifiia ndoto zenu hapa Amen. nasema hapaaeaawaona na kifikia ndoto zenu hapa Amen. mungu atakujalia uwezo na msaada msaadawake ndio maana tumepewa roho takatifu atusaidie. Yes. atusaidie kuruka vikwazo yes. atusaidie kuruka kuta walizotuwekea yes. atusaidie kupenya tusikoweza yes. sema nitatimiza ndoto zangu sema kwa ujasiri nitatimiza ndoto zanguwa zangu. zangu. zangu. zangu. jina la yesu aenende katika roho kulala na mke wa potifa ilikuwa ndani ya uwezo wake yuye ni mama mwenye nyumba mama angeweza kunyamaza kimya na mtu yoyote asijue yusufu angejilia vitu vyake akimaliza mama anampa nafasi nzuri nyumbani anaonekana na fursa anaonekana na maisha lakini ndoto zake ndo zingekwamia pale kwa sababu ili yusufu akutane na mtu atekee mtaja kwa farao ilimlazimu angalia connection ilimlazimu amkatae mke wa potifa apelekwe gerezani kwa sababu wakukutaja kwa farao utakutana naye gerezani yusufu akupewa huo unabii hakuambiwa kwamba utekee kutana naye antekee kutaja kwa farao yuko gerezani hakuambiwa ila ilimpasa yeye tengeneze the move. the move ambayo itampelekea mahali yake kila kishinda, kila cha mwilini karibu, na yes. kila uongo karibu na yako unakusogeza uongo tamaa mbyo itampelekeahayekil chawilii unachokishind kikuoezusindukugeiui uonounaoindkgu kila iakugawne stagnation mungu akuondolei hatuma yako Ila Sasa uwe na nguvu za siku hapo mnaona watu waliondotaga ndoto nyingi angalia dayari za watu za fomu kila mtu hapa aliyeko kazini hizi arudi kwenye dayari zake za kuwa kuwa nani kuwa nani rudi kwenye zako wakati uko shuleni ulitamani kuwa nani ndoto zako zili ziko wapi wakati unaanza hiyo biashara unayoanza nikumbushe mimi ulichokua unakiona kila unapoingia unapo kwenye tamaa ya mwili alafu ume namna hii uko kenye barabara gari zimesimama na wakati gari zinasimama time is moving. na tatizo la time kuambia hivi hatma ya mtu haiondolewi ila muda haumsubiri mtu na hakuna ajuae kama utafikia kule mungu alikosema utafikia kulingana na nguvu za mwili wako kwa sababu swala la kuishi umri mrefu mrefusaa la kuishi umri mrefu sio mungu <laughs> swala a kuishi mi mrefu ni nguvu za mwili wako ambazo mungu amekupa bzimahivi mwanadamu akiwa na nguvu miaka sab akiwa na nguvu zaidi miaka themaii manake ametoka sabini kuingia themanini sio kwa sababu mungu kampa sababu ya nguvu ya mwili wakeatatoka themanini wenda tisini kasababu ya nguvu yatoka tini kwenda ma nguvu ya mwili swali ni hili utakuwa nayo ili kuifikia ile hatma uliyowekewa utakuwa nayo ndio maana siku moja nilimwambia mke wangu jambo gumu kidogo na mnajua lilimuumiza lakini nakwambia na wewe. we were to do something nawewe alafu akaniambia the way n maziia eh? anaongea kwa upendo out of love kwamba ah, no, no, hapo kwambaapo hivyo hivo hatuwezi kufanya hicho hapo hichoapoan no, no, no, no, no. no. hakuna anayejua kwamba nitaiona kesho hakuna kwaiyo maishani mwangu mimi ninapofanya tukio lolote kwenye maisha yangu i do it ia ukiona wakati mwingine uwekezaji tunaofanya kwenye njiri tunayohubiri ni crazy, crazy. You, kwamba watu wote a mliowekea vitu watakujaomba naogopakufammn naishi na maisha yangu mkononimimi so sure. kuishi kwangu niristo ni kwa ya wangu Don't live for me Death does not scare me at all yaani kama kuna mtu yoyote duniani anafikiri kwamba nimpige biti nimpiga bit wamba nitamuuaamioem amati mauti mauti siogopi kabisa i kabisauiko ukiniua menipa faidami niki siendemotoni Motoro, nenda mbinguni anayeogopa kufa hana uhakika anaenda wapi i am so sure of where iam going so killing me is just taking me there i know my life that i live now so nowso itod nikamwambia mke wangu no no the level we are now kama tutakuwa tuki, tukisita kufanya kila kitu kitunasita kufanya we went achieve the dreams that we think we would achieve na actually sisi tunawaza kulingana na nguvu tulizo nazo kulingana na exposure tuliyonayo nayo kwaiyo kumbe hata ndoto zangu ni kulingana na esose you imagine yusufu aliota ndoto kulingana tu na wale wanaomzunguka na wakati moyoni mwa mungu wakumwinamia sio ndugu zake mpaka watu wa nchi nyingine yes. lakini angalia ndoto yake iliishia baba na mama wameniinamia kwaio kila unachokiota sa hizi ni picha ndogo kulingana na mazingira uliopo moyoni mwa mungu kuna dude kubwa zaidi kwa sababu na biashara idiva au kihonda akili yako inaweza ikawaza hivi nipanue hili duka niliongeze liwe kubwa alafu nitakuwa na e nyingine labda bigwa nitakuwa na e nyingine mzumbe akilini mwa mungu anakwambia hivi mzumbe bigwa kihonda hizo ni kulingana na uwezo wako wa kufikiri mimi nakuona ukiwa umetabakaa nchi nzima yes. mungu anakuona ukiwa unaduka kila mkoa wa nchi hii wewe akili yako inaona hapa kwa hata ndoto zako unaota hapa angalia ndoto za yusufu ndio ushahidi anasema ndoto yake ya kwanza anasemaje nimeona masuke ya kaka zangu yakilinamia suke langu sindio yes ya pili akaona nini nyota zikiinamia nyota yake najua na mwezi vikiwemo baba na mama nawenyewe akiwemo akiniinamia ikaishia hapo hatujaelezwa nini kingine lakini kume nan ya mweo wake kulikuwa na kwenye kila atakachokishinda aliposhinda jaribu la kaka zake zake zakek aiacha kuwaambia aliwaambia alipokuja kuwambia ndoto nyingine baba yake akawambiamisiskie walipomwona anakuja siku ma ehe hey, kaja tna kutwadisia ndoto nyingine so now we are dealing with midhimu wakamshughulikia wakamtupa kwenye shima hakufa akauzwa kwawasma hakufa every temptation you win ina ina reward in reward and every temptation wi iia an away youa dream ila inakuchelewesha ina Kwa ya utafika kwaiyo utafika ukiwa umechoka sana na ufike sasa ukiwa umeamka tunaweza tunaweza tunaweza kuwa chochote tunachotamani Amen. tunaweza yes. anasema basi nasema enendeni kwa roho rohoanasema ndeni ar ngonge jirani wako wambie upo anasema enendeni, upo. Anasema enendeni. Eh. wala hamtazitimiza kamwe tamaa za mwili kwa mm -hmm. sababu mwili utamani ukishindana na roho na roho kushindana na mwili kwa maana hizi zimepingana hata mwezi kufanya mnaoyataka ndana moyo wako nataka kuwa mfanya biashara mkubwa anasema amwezi kufanya mnayotaka kwanini kwa, kwa sababu hamna msaada wa roho na mwili umeshindana na rohoc ndo anataka kusaidiwa na roho uh, huyu jamaa ni mwili alafu huyu jamaa ni roho sawa yes. Now. Chris, tokiwa kwenda huku alafu huyu ni mwili awee kazi yako ni kumzuia huyuaotettumie uvu nyinisn inayotokea kwenye maisha roho na mli ni mwili huyu ni wewe nafsi huyu ni roho Mm-mm, roho anashuka kwa mtu sawa unamsaidia sasa nafsi ivuke tedepambana mzee wendo roho huyu ni mwili sasa s yes. na kwa nini kwa sababu huyu anauendekeza huu sasa huyu na huyu otwafanya kazi moja ya kumwondoa huyu ili huyu apite akikishahuyo anaondokasijamaliz yes. huyu akiwa sawa so anakubaliana na huyu anachokifanya yaani huyu anaenda inaona si tu ah, mi ni mwanadamu mungu mwenyee anajua hali yangu lipo ntatubu ntaomba hapa lakini huyuabiz ro anatupenda hutusaidia katika udhaifu wetu wpambanae we huyu, huyu ni soft. ana, ana in kwa huyu anachokifanya nao niwaambie hivi huyu apambane na huyu apambane wamshinda huye pambanakuzu The game of our life every day today. kila siku ya maisha yetu anaema mwili ufanya kazi siku zote kushinana hu. wala mwezi kuyafanya mnayootaka kwahiyo huyu sasa come on, come huyu anatamani kufika hapa ndipo mungu alipomwandikia na hii ndio ndoto yake afike hapa hapa nchi nzima itamuona hapa kila kituanachokitaka hapa kila mtu anayemtaka kwenye maisha yake atampata hapa simu yyote ataka kupiga ataepata ila kuna hii cha kushinda na nimewambia mwili sio hii ngozi mwili ni mfumo ni mfumo unaoendelea na una maindi yake una nia yake na huyo aje sasa sawa wewe jitahidi kumsaidia huyo tu haendi sawa sasa roho kwa kuwa huyu ampe ushirikiano roho anakaa pembeni ona kinachotokea he he is is going going going back going back going back anarudi nyuma kwenye maisha anarudi nyuma kwenye vitu mambo yaendi ya mwili umechukua nini hatamu mwili unafanya unachokitaka sasa he move he cannot move the system kwo huyu tayari mfumo wa maisha ushaharibiwa sababu ya hayaamnb niwambie kitu where iam going is very far kulinganana ujumbe this is naubilithisi system somo nalo the kuonyeshasoalofundisha mifumo iliyofanya nini liyovamiwa so tuna mfumo wetu sisi ambao mungu ametupa kwenye uso wa nchi hii ambapo dunia haitakuja kufunga klb zake zote waovu duniani hawatakuja kuisha yesu alisema kwenye kitabu cha yohana sura ya ku7aba siombi uwatoe ulimwenguni bali uwaokoe na yule mwovu mwovumwovu yupo ulimwenguni is his ila sisi tunaombewa ili tusiingie majaribuni ili hatuokoe na yule mwovu one of the ways ya kutusaidia system ya dunia hii Prayer. spirit nafsi yako inatiwa nguvu mwili wako akili yako mawazo yako uwezo wako wa ndani unatiwa nguvu ili kushinda uovu ulio kwenye uso ya nji na maombi inayozungumza hapa sio baba mungu kushinda no Based on nsaia kushindano he kuyatoa yale ambayo mungu amesema kama ahadi yake kumkumbusha ahadi zake kuzisema ahadi zake kuziishi ahadi zake kuziongea ahadi zake kuzitamka ahadi zake maana neno lake halishindwi kwa linapokaa kinywani mwako unapolitamka linakupa kushinda yes. unapolitamka neno lake linakupa kushinda yes. wewe umesema maneno yako yanakuwa wewe umesema mungu umesema neno linasema hiki ndicho umesema ndivyo ambavyo kris- alimshinda alimpeleka nyikani roho mtakatifu ili ajaribiwe na iblisi ninayongea haya watu wa mungu ili mungu atusaidie kutokea siku hii ya leo kwenye mifumo tulioko nayo huko huko ndiko kuna bustani watu wa mungu bustani ya e hmm? na mtu wa ujuzi wa mema na mabaya uko ndani ya bustani ukisema uikimbie bustani wewe ni adam hmm? hautakula mema hauli kwa sababu uko bustanini mema unakula kwa sababu umekubali na kutii thats what the aahe says mkikubali na kutii nayoasema mimi mungu roa mungu anayosema mungu anachokisema ro anachotuelekeaamkikubali nachowambia mkikubali nachowaelekeza mkikubali na, na, na kukitii mtakula mema ya nchi kwayo mema ya nchi yana watu wake wakula lakini when it comes to you you have youhao Mi. ukubali nayo oh my God. Yes. mpo yeah. nawe yeah. to this nawewatuaorogoromolanaoafundishah nkikubali na kutii ntakula mema ya nchi mema ya nchi hauli kwa sababu uko ndani yake mema ya nchi unaweza ukayaona mema ya nchi na usile unaweza ukawepo kwenye mema ya nchi na usile unaweza ukawa mwanasiasa ila usifaidike na siasa unaweza ukawa mwalimu ila usifaidike na uhalimu lakini unashangaa wa wanasiasa wenzako walioko kwenye nchi wanakula na kunywa kwa sababu ni mfumo wao sasa sisi tumekaa kwenye nchi ambayo sisi ni wageni ila tunatakiwa kula na kunywa na kufaidi na kufanikiwa ili wale wa tu kule tuwatoe kule wajehuku hatuwezi kufanikiwa kama hatutakubali na kuti ni vitu viwili mkikubali na kuti. watu wa mungu kula mema ya nchi sio kufanya kazi kwa bidii unaweza kufanya kazi kwa bidii sana lakini unamfanyia kalungu yeye ambaye yee anamtegemea mganga na unamfaidisha mkikubali mkikubali na kutii mkikubali na kutii mtakula mema ya nchi nasitiza hili makini sana nasiiko makini sana ili ujue Chris. kama moyoni mwako una ndoto ya kuwa mwanasiasa yuk be any kind of of politician you want you can even be the president of this nation lakini like condition kubali na kutii then stay in your lane hiyo ndoto uliyonayo kwenye hiyo ndoto, hayo mema unaoyatazamia mungu atakupa kwenye hiyo ndoto uliyoota kubali na kutii g i utimize ile ndoto ili hayo maone yatokee na nikwambie picha yoyote unayoiona kwenye moyo wako kwenye akili yako mungu, kwa mungu ni kubwa zaidi narudia tena yusufu aliona ndugu zake wanamwinamia aliishia akaona baba yake na mama yake wanamwinamia hatujaambiwa kuhusu watu wengine lakini ndo, ma, majibu ya ndoto inakuja kutokeaji yusufu anainamiwa na farao wachawi wa farao misri yote baba yake mama yake ndugu zake watu wote wote na kipindi kile misri ndoikwa nchi yenye chakula peke yake kwao dunia nzima farao anamwambia you faranamwambia Be in my place in kasolo tu nyumbani kwangu na kwenye kiti tu chafarau idab lakini, lakini kwa hali ya kawaida ukichukua ndoto ya yusufu aliyoota na matokeo ya ndoto vinafanana ko tukubaliane ndoto zozozunazo mungu anaweza kutupa makubwa ndio ndiomana anasema hivi atukuze mungu wa efeso tat ishirini awezaye kufanya mambo makubwa kuliko yale tuyawazayo na yale tuyaombayo kwa kati ya nini ya nguvu inatenda kazi ndani ya ndani ndani yetu kwa hiyo sola la mungu kufanya inategemea na uwezo ulioko ndani yako kushinda yanayokuzunguka yes. so mungu anapokuchukua wewe na kukuingiza kwenye biashara ya nguo ni nis ya kwao ni mfumo wa dunia hii ila yunaingia mle ndani kama nyoka kama nyoka kama nyoka una upole kama hua wa kutii maagizo ya mungu ila ni mjanja kama nyoka kwenye mifumo yao yes. manayake nii I'll go more deep next nani zaidi nataka uset hii kwenye akili yako kumbe ninayoyawaza mimi na inayoaomba mimi mungu anaweza kunifanyia makubwa kuliko haya ninayoyaona kwenye yangu maindi yangunimekwambia hivi mawazo na fikra ni ngome kwa unaweza kuziangusha tu hizo ngome oko huko ndani kwa ngome nyingine utakazozipanda huko huku Yes. sawa watu wa mungu yes. sawa kwao yes. kwenye uso wa nchi hii tunayoishi ni nchi ya kigeni ni mji wa watu lakini sisi tunapaswa kuwa na mfumo wa kwetu wa kutupa kushinda kwenye nchi ya watu haushindi kwa mifumo yao haushindi kwa mifumo yao Please. haushindi kwa mifumo yao haushindikwa mifumo yao okay. muone yesu bwana wetu amekuja duniani kwa mara ya kwanza amejazwa roho mtakatifu bap yuko katika mwili baada ya tu ya kubatizwa roho wa bwana hamuongozi mbali na majaribu hamtoi na majaribu Mm-mm. anampeleka kule kule majaribu yalikuahivi akamuongoza mpaka nyikani kumbuka mwili hufanya kazi siku zote ukishindana na roho kwa hiyo roho alipokuwa anampeleka yesu nyikani roho hakuwa anakwenda mm-hmm roakuwa anakwenda ndani ya yesu ili kumfanya yesu ajaribiwe ro alikuwa anaenda kwenye mashindano alikuwa anaenda kushindana na mwili ndani ya mwili wa yesu eni yesu ametokea tu pale kama uh, uh, you yes. yuko hapa yesu anaenda sasa yeye anaongozwa lakini anasema really lakinianasemah mimi ndo naenda kupigana naenda kushindana na nani na mwili kwa hiyo tunapokimbia majaribu tunapokimbia temptation tunachokifanya huwa tunamnyima roho kushindana kwa hiyo hatuwezi kujua kama wewe unaweza kuushinda uzinzi kama hujakutana na isu zinazotakiwa kushindana na uzinzi vitu uzinziwtudoaana kusema joshua anasema kwa mungu madarasa Utaka ilo ilo mpaka Swali ni hili utaendelea kwenye ilo level mpaka kuna viwango vya uchumi uwezi kuvuka kwa sabagani tuna kupima kwenye hiki kidogo kidogoulichopewawenye limbuk Faith fruit, limbuko na fungo lako la kumi ae y ayv ndimaaanaema hivi aliye katika madogo nitamweka sio atapambana kufika anasema nitamweka katika mengi kwayo kuna watu mmekwama kiuchumi kwa sababukwa hii dogo mlilonalo hili dogo mlilonalo hamjawahi kuwa waaminifu katika sana njia zako za kifedha umezivuruga umezivuruga umezivuruga you skip umezivurugamezivurugamezivuruga nokambia kwenye chuo cha mungu <laughs> hatuvuki darasa darasa kila tutalipitia mungu akutumie uwe na fedha nyingi uwekinachokufanya usitoe hiyo fedha ni nini mwili, like mwili unakwambia na mwili fanya kazi sikuzote kushindana wo kila unaposikia kusita uueroo na mwlinashindana ndndnatunaamua hiyo vita kulinganaeunakotaka kwenda o wale ambao bado wana muda wa kucheza na wakupuuza mambo hamna haraka kama sisi wengine unaweza kaendelea kuchezaini wale ambao tayari mnajua kabisa kilomita zimesoma amkawusinz huu hii utugawe makundi mawili wale ambao bado mna muda wa kucheza still play mnaruhusiwa ruksa fanya ujinga mungu atakusamea utaendelea mbele wale ambao naona kabisa wedon avi watu wa mungu alisema hivi yeye aaendaa kunifuata na ajitwike msalaba wake naanifuate ko kila yesu hamfuati yesu akiwa anatembea wima anamfuata yeu akiwa na msalaba mzito ko kila unayemwona amekomaa kumfuata yesu ana msalaba wake anaoendelea nao mwilini mwake maishani mwake ambao ni mzito lakini anamfuata amejikana wama mimi nitajitwika hu msalaba mnaelewa nachokisema yes mnaelewa nachokisema yes. watu wa mungu mnaelewa nachokifundisha sema tena mifumo iliyovamiwa sema leo hii kwa jina la yesu, yesu. tunaiendea mifumo iliyotushinda miaka mingi mingioikwa jialaesutunaishinda hiyo mifumo kwa uwezo a roh kwa msaada wa mungu, mungu. tunainuka na, Tuna na kushinda kila mfumo uliotengenezwa ili kunifanya nikwame nisipige hatua nyingine kwenye maisha kwa jina la yesu wako kwenye maisha You are not to do kuna vitu ambavyo mungu ameweka ndani ya moyo wako wakosema kwa sauti yako yote yeye amesema tukikubali amesematukikubali na, na, tukikubali. Tukikubali. na, na yeye amesema tukikubali ndipo tutakulai ya nc ajasema mkilima na mkivuna kkubakkubali yesu anachukuliwa anapelekwa nyikani bado mna nafasi ya yesu anachukuliwa na roho anapelekwa watch this movie. anafika nyikani anapelekwa na roho ili ajaribiwe na iblisi kumbuka mwili hufanya kazi siku zote kushindana na roho majaribu anayopewa pale anapewa na iblisi na majaribu yote ni ya mwili jaribu la kwanza alifunga mpaka akaona njaa kwahiyo yesu alikuwa anasikia njaa kwenye mwili alikuwa asikii kinachosikia njaa siyo roho ni mwili ko kweli nasikia njaa ila aliyeleta mkate sio mungu <laughs> when you know the money is is coming and this is not my no themo hiio mom na na hela this is not my money kama wewe ni mwana wa mungu geuza mawe haya kuwa mkate anakuletea hilo jaribu wakati una njaa mwili siku zote hufanya kazi kushindana roh yuko ndani yake na roho amempitisha nisikilize lile neno hivi mtu hataishi kwa mkate tu lile neno akulisema yesu lile neno alilisema musa kwenye amri za mungu mungu akawaambia niliwashibisha kwa mana maana mtu hataishi kwa mkate tu bali kwa neno itokaokinwni wabwana kwahiyo yesu alilisoma ilo andiko anapotuambia tuenende kwa roho manaake tuenende kwa maandiko How did Jesus the first alisema hivi imeandikwa kwa hiyo kwenye maisha yako unapofika mahali roho ameweka ndani yako natakiwa kutoa limbuko natulia mfano wa mfanowasadakas unapofika mahali sawa you need tuchukulia mfano huu una uhitaji wa fedha eh? alafu inakuja fedha ambayo sio ya kwako ni ya mtu mwingine kabisa natakiwa umpelekee fedha yake unapaswa kuwa mwaminifu alafu ndani yako najua kabisa nina uhitaji wa ada ya mtoto wangu kumbuka yesu alisemaje imeandikwa na wee unasema imeandikwa bwana ndiye mchungaji wangu sitapungukiwa na kitu huyu mtu hela yake lakini najua bwana ndiye mchungaji wangu yes. sitapungukiwa na kitubwana hata nipungukiauekwa so, sababu una hela nyingi unapeleka kwa hel yingiuesabaulunaeanakushinda hela unapeleka kwa unaweza sana kushinda hela mwili wangu unaitaka hii hela ila mimi nachosema yeye mwenyewe amesema hata nipungukia katika jina la yesu baba kumbuka umesema dada hela yako hii hapa chukua mwaoniwaknajua utanipungukia najua utani najua utanipungukia najubasi natu... nasema neni kwa rohokwa roho kwa roho swali ni hili yesu alipoacha kula alikufa mni jibu alikufa maana yake ni kila mahali tunapobei roho alichokisema Hatufi. Hatufi. Oh my god hatufii yes. nasemahivi hii mifumo waliotuwekea yes. kwenye uso usowa nchi tutaishind ajitutaishinda kwa jina la yesuro yesu. amesemaje leteni zaka zakakamwili galani mwa bwana ili kiwemo chakula katika nyumba bwana nafanya kazi kwa mfilisti mimi ili nisibaki kwenye kufanya kazi kwa mfilisti, nifanyeje gala zangu zinatakiwa kujaa chakula chakulasonekile so This is my money. nisikilize chakula cha utumwani kamwe hakitakoma kama ukila ukikiwekwa mezani unakula kila ukiwekwa mezani unakula kila kiwekwa mezani unakula siku zote zotemoja ya sababu kwa nini tunatakiwa tutoe imbuko sio kwa sababu kanisa linahitaji hela sio kwa sababu watumishi wanahitaji hela no! hapa hata kama unajisikia limbuko lako kutoa sehemu nyingine nenda katoa kwa uyo mchungaji unayemwamini na kutuma kabisa lakini hakikisha umetoa limbuko lako ile ni hela ambayo sio ya mfumo wako you must invade in another system with god wanaingia babiloni utumwani wana wa Israel. sawa Daniel. Eh? Hello? Amen. Daniel na ndugu zake wanachukuliwa kwenye kitabu cha daniel, daniel mfumo wa kibabiloni ki madogo ma wa ki ki she, ni she, mifu, two kuna zakewanachukuliwa eyekitauchauoehemuowakioawaaohianamuowai anzna anmwaka wa tatu wa kumiliki kwake wa yuda wayudaeukdea mfalme wa babeli alikwenda yerusalemu unabii huu unatoka kwenye kitabu cha yeremia sura habari za 5 mwasomeahabarza kwamba baada ya uvamizi ule miaka sabini baadaye mfalme oreshi anakuja kuwatoa kuwatoatakuonyesha naye mfumo wake pili bwana mm-hmm. akamtia hiyo hakimu mfalme wa yuda katika mkono wake pamoja na baadhi ya vyombo vya nyu, nyumba ya mungu naye akavichukua mpaka nchi ya shinari mpaka nyumba ya mungu wake akaviingiza vile vyombo katika nyumba ya hazina ya mungu wake Ah. mfalme akamwambia ashpenazi mkuu wa matoashi wake awalete baadhi ya wana wa israeli wa uzao wa kifalme na wa uzao wa kiungwana vijana mm. wasio na mawaa wazuri wa uso mm. wajuzi wa hekima na uherevu kwa sababu ya maarifa yao ah. wenye kufahamu elimu watakaoweza kusimama katika jumba la mfalme mm. tena alimwambia awafundishe elimu ya wakaldayo na lugha yao ekdeanawatoa watu kutoka kwenye nchi ya kigeni and then ana aoa <laughs> ana yao anavamia system yao ya kwao cha kwanza anachosema wafanye nini alimwambia aje tena alimwambia awafundishe awafundishe nini elimu elimu elimu ya wakaldayo awafundishe elimu ya, ya wakaldayo wakorinto wa kwanza waorinto wa pili sura ya kumi anasema kwa maana silaha za vita vyetu si za mwili zina uwezo katika mungu hata kuangusha ukisoma lile neno anaposema hata kuangusha ngome kuna e maana yake anakuambia hivi ngome zenyewe ni hizi hata kuangusha ngome anaposema hata kuangusha ngome alafu anapoendelea nasema hivi tukiangusha kila maanaake anakwambia hizi ndo ngome za kuangusha kwa sababu anasema silaha za vita vyetu zina uwezo katika mungu hata kuangusha ngome ngome zenyewe za kuangusha ni hizi tukiangusha kila mawazo nn t kila elimu elim. kwa hiyo nikitaka kuwatawala waebrania lazima niwaingizie elimu nyingine ya kupiga elimu wanazoziamini sasa fikiri mtoto wako anaenda shule hana elimu ya kimungu kutoka kwa mama ake na baba ake kule kuna waalimu ambao ni wakaldayo wana mfumo wa kibabiloni wanaamini katika ushoga wanaamini katika mambo ya ndoa ya jinsiya moja wanaamini katika upuzi wa kila aina alafu umewapeleka watoto shule ngome inayopigwa hapo umeona jinsi ambavyo sisi wazazi wetu walipotupeleka shule kilichokuwa kinatokea kuna vitu baba na mama wakiviongea unawambia mzee hili sina kawaida mbona sio la kuongea kuongeahili yaani kuna vitu ambavyo unaona mama mamayako akipaniki navyo kwa unaawa ya kawaida mama hamna anyway, shida ni kwa sababu una ya elimu sasa fikiri mwanao apewe elimu ya ndoa jinsi ya jinsia moja alafu aje nyumbani wakebia mama mnaishi kwenye maisha ya zamani education inamfanya aamini we umechelewa nisikie nazungumza mifumo when your kids are not aware, and they feel iliyovamiwae okay. mimi kumwoa mwanaume mwenzangu au mimi kuolewa na mwanamke mwenzanguwanaenda okay. kule wakiwa hawana elimu yoyote iwaaanwanini ulipokuwa mda wa ibadaulikua uko hukuwa na mda wa kumtafuta mungui nanda kaiani samimi nimesikia anapengasana aisah so, you know, na shetani alivyomjanja hin anakufarakanisha ahaba So e sure to cha kwanza kabisa nebukadneza alichokifanya elimu wenyewe wanakwambia elimu ni maisha ashikaamao mwalimu elimu ni nini elimu ni nini ko chochote nitakachokipata kutoka kwenye hii shule ya wakaldayo ndio kinachonifungulia maisha fikiri wametoka nao na elimu zao huko zinazowambia hivi msisujudie miungu mingine msiamini katika mfalme, mfalme wa mbeleni za anatokea anasema, hivi. anasema hivi. ambao wanne tu manake wayahudi wengine wote waliinama wayahudi wengine wote waliinama kasoo hawa wanne tu wanne tu ndo sana, no imeandikwa tusimsujulie mungu mwingine tuko tayari kuingia kwenye ule moto imeandikwa nisikilize kila wakati unaposhinda jaribu la elimu ya kikaldayo kuna promotion inakuja juu yake Amen walipoingizwa kwenye moto wakidhania kwamba hawata watawamaliza wamewashinda wamewapiga gafla aliyewapa elimu ya kimungu alitokea ndani kuwatetea nasema hivi watu wa mungu kila wakati unapopambana na roho yako unapopambana na elimu ya roho ulionayo moyoni mwako ili kushinda jambo la mwilini yeye mwenyewe atatokea kukusaidia Amen yeye menyee atakiakusaidia anasema kwenye neno lake anasema ya kwamba jaribu alikuwapata nyinyi isipokuwa kawaida wanadamu pamoja na hilo jaribu atafanya mlango wa kutokea nasema kwa jina la yesu Amen. kwenye mifumo hii ya dunia hii tunayoishi yes. yeye atatusaidia atatupa mlango wa kutokea Amen. hata tuacha yatimaoma na huyo mungu oa na huyo munguo umejitunza katika usichana wako unamwamini mungu siku moja tu naye sikumoja tuaanae nalwemwaname kanisani mahubiri hivi Mwili kazi siku ukiangalia unaenda maisha yanaenda na mbaya zaidi anakuongezia jambo uvimbe ili usiendelee kukua kuzaa. Na zaaji, kanisa, kwenu umefundishwa usizini umefundiswa huku daktari anakwambia hivi ili wewe uvimbe huu sikue tafuta mtu wakuzaa naye mbaya zaidi huwe ni mchungaji ambaye huna upako wa kusema upakwaakusema jina kwajina uvimbe toeka ndio maana pasipo msaada wa roho mtakatifu watu wa hasta kama huna neema ya kusema hivi kwa jina la yesu huo uvimbe na amuru toeka kapime tena daktari afike asema hv nini kimetokea mbona uvimbe haupo unaambia mtume kafanya mambo yake yeah. Amen. so it looks like it is so easy mimi kwenda kuzaa na mtu ili nisipate uvimbe hmm? Sawa? lakini it look like so mimikuomba ili uvimbe anakuja mchungaji amba hivi tuombe uvimbe huu unaondoka alafu daktari nakwambia hivi za na mtu umri wako unaenda za huu uvimbe utakaa tumboni hapo utaendelea kukua z kuzisikia hizo kesi kwamba kuna vimbe huyumtu antakiwa azae kwa sababu tumbu lake la uzazi limekua likius mayai na imekuwa zalishwa kwa haraka sana kwanatakiwa fanyeji antakiwa azae And then, elimu ya kimungu inamwambia hivi zina ni sasa mfumo unavamiwaje mfumo unavamiwa hivi unavamiwahivi wezatu mungu ni mwaminifu utaomba toba then atakusameeeyuo ni nini your dream Remember joseph umeee ya mke wapotifa ilikuwa inatosha kabisa kumnyanganya uwaziri mkuu nani ajiwae kama shitani aliupanda uvimbe huo ili ukutane na mtu kimwili bisema huyo naye na kimwili wewe nayeye ni mwili mmoja na huyo jamaa na maroho yake ya stagnation wewe kabintikawatu napanda tu maisha yako yanapanda tu yanapanda y umekutana na jugajuga fulani bao unasema tangu nlipopokeaga mimba sijawahi kuwaga na maendeleo tena uliishia palepaltatizoi bidi ya kaz no iku nyini sahuyaaekaajaaayuepalenaehiv akamwambia wafundishe elimu yaawa ni watuunawafundisheliuyaoee ohehakua nataka tu mili yaoalina nafsi zao peers, lewelimu yes. ya kimungu nasemaji mungu anaweza kuponya mungu anaweza kufungua mungu anaweza kukupa anawezakkundo hapo sasa unatakiwa uwe na maandiko ndo hapo natakiwa uenende kwa roho ndo hapo unatakiwa usema hivi imeandikwa bwana atatuponya sisi imeandikwa yani hapo utakiwana maandiko ya kutosha yote yanahusiana na uponyaji wa uvimbe mpaka uvimbe unaondoka elimu yawakardayo ndio maana mnaona watoto wa mungu wako kwenye uso wa nchi wepesi sana they can do nothing hawawezi kupenya kokote kokote yani ni wepesi narudia tena kila unapojichelewesha kila unapojitoa fahamu you are your own unachelewa e mwenyewe kufika kama kuna mtu anasaidika aseme amina sema kwa jina la yesu, jina la yesu. mungu atafanya mlango so unakuwa umeingia kwenye jaribu ambalo hata mlango huoni anzia hapo hapo kuomba umesema tukijaribiwa utafanya mlango wa kutokea. kwa jina la yesu nifanyie mlango mlanganiwambie nifanyie... kitu kwenye kila jaribu hata jaribu la tubedi kuna mlangowakutokea il mlango unaweza ukatokea na uka nakwambia mimi zamani zile za ujana wakati tuko chuo unakaa mtoto mzuri mahali umekaa naye namna hii najua kabisa hili ni jaribu dakika chache zijazo tayari wataviona vinguo vyepesi viko chini pale umekaa naye mnapigast story mnapiga halaleo upande wa mashariki mnanisikia magharibi <laughs> anakuja rafiki yako au anakupigia simu simuy mwanangu kuna moja kunandautaomojahuku ina... simu inaita kabisa ya kutoa pale mlango wa kutokea umepatikana umepatikanawal wenzangu na mime, wale kupita mapito ya namna hiyo mimi sifi mi iwae kupita mlango unauona kabisa wa kutokea huu hapa alafu nazuga moyoni unajifn unaomba hivi mungu kama kweli kli upo nisaidie basi nisizini leo uua tamaa Ua. unapigiwa simu toka naoya mwanangu tumeaza nakuja nakuja mwanangu nakuja <laughs> unakaa pale mpaka kuna kucha asubuhi kimeitika unaanza baba ninaomba toba jehova naomba unisamehe mungu wangu yesu kristo kristu ni blocking yourself mpaka kuja kuipata tena ari spidi ya mungu akili tena ya mungu kuja kukaa already already days have gone is already gone is kwa hiyo kama kulikuwa kuna idea mungu ameweka kama uu meweka adee kitu fulani kama aanaai lani a hata ile energy, hata ile ya kudea kwa nini? Kwa, mepigwa, na na hiyo waza, kwa nini sababu umepigwa kabisa hiyo unasikia unaambia watu ingia kwenye siasa ni nini Hana na uwepo wa mungu kwa nini? njia zake kwanini hauna ujasiri wa kuchukua kadi ya chama na kwenda kugombania ubunge lfu5 kwanini unaogopa kufa kwanini unaogopa kufa kwa sababu unauhakika na njia zako kama mungu atakutetea smo lakini yule ambaye anauhakika mungu uko upande wake anakuambia warushe mkuki warushe mshara maenak mtaani huku tumeku elimu ya i elimu ya wakaldayo unaendana mwaka wangapi saizi thaathiia sit unata elimu ya wakaldayo yes. elimu ya wakaldayo, wakaldayo inaweza kaata kwa shangazi yako tunasubilia mtoto tunasubilia juzi nilikuwa nimeenda na kaka angu nyumbani kumsalimia baba my who babamybroh iaaeisia tumefika nyumbani kwa mzee <laughs> mzee anamwambia nasubiria mjukuuimesema ah! kama kaka angu, mungu atamsaidia ataelewa jakabisa elimu ya wakaldayo inapita hapa izimaboloji kwa fadha hajaanza kwa kusema hivi nasubiria mke anasa nasubiria manake siku my brotha akipeleka mjukuu nyumbani moyo a babo umesihuzika ila hawaulizi kama kuna ndoa mtegmteg mtegomtego Mtego elimu ya wakalidayo ni kama sawa vile alafu kama sio sawa elimu ya akaldayo kwao inatupiga tunakuwa wepesi kabisa we lack no confidence to stand in front of wak not tosopos sure. kama mungu kwa upande wetu alimsistyusufu anaachana na mke wa potifa anamkimbia halafu anaenda gerezani halafu bibia anaandika hivi bwana alikuwa pamoja na yusufu wapi wapi kwa nini asimtetee asiingie kwa hiyo sio kila maeneo mungu atakutetea ila maeneo mengine ataingia na wewe ili kumwonyesha anayekutesa yes. kwamba si kwamba yupo yes. yupo na anataka kujiinua system, yes. system. kwa hiyo mnamuacha yusufu anaingia gerezani mnajua mmemweza mashetani ya kimisri kwa sababu mwanamke wa potifa lazima lazima alikuwa na mapepo ya kimisri lazima manyoka ya kimisri yalikuwa mle ndani yanaita zinaa huyu dogo alale naye afanye zinaa ili iliaue kipande cha Kumbuka, ala nele, ala, na, kabara, kosa, kipande chake dogowaonge kisayake aokawaemona mtu anaaeona mtu ana ndoto alianza manyoka yamecheki ya kila anandoto kubwamukotoiana kutenyewesufuaoa anakuja kwa sababu sababuwe mzuri Mm-mm. sura zetu wengine tunajua kabisa zimekaa hivi kabisa mm. sura yangu uajeokwnuyanutny so, kwamba yako na kitu kikubwa then wanapokuja namna hii t unasemamwambpgie unapiga bila kujua kwamba mti haukauki ukawa kijani ulipolaaniwa uliendelea kuwa wa kijani ila kesho yake walipokuja kuuona ulikauka mpaka kwenye mizizi haukauki majani kwanza kwa hiyo biashara unaweza kendea kuwa nayo huduma unaweza kuwa nayo bado unaendelea kuchungisha kanisa lakini mizizi ya kuushika huo mti huduma yakushikahuo mtishanga hudumazkuulionaou hauna jambo jipya hauna kinachoendelea kama ni mchungaji hamna mafunuo tena unaishia kupiga tu naikupiga na kusema watu wengine mbwembo nyingi za tu lakini hamna maneno yote ya watumishi watumishi wenzangu wa mungu mizizi mizizi matawi inapiga shina kuukuno manyoka ya kimisri yanataka kumuua wamefanikiwa kumuingiza gerezani unajua kumuingiza yusufu gerezani eh? yes. yes. But can i kumpotezea mdaunajua ni kumpotezea mdaile mungu ameivamia ya kimisri kwanini awa kumuweka gereza la lalaoi la, kamuweka gereza la mfalme ili kutaa na wafunga wa, wa mfalmenii mnajua usufkapotea nu nawaambia kila siku sikuhapami nazugakama ujui mwanangu wakuchokonecwk kikifunguliwa namna hiyo nasemah jamaa alijifunza liiwapi alionawapi alijuaakuna mtu nasik nachokisema kwa sababu k- hata wao wanatafuta kuua asili ya kiebrania are looking to kill in god katika mungu anasema hivi yeye aipotezaye nafsi yangu nafsi yake kwa ajili yangu ataipona na yee anaiponya nafsi yake mda unaenda nsipoolewa je anaiponya nafsi yake ataiananakuiangamiza na anaolewa kabisa mnamuona anavaa mnamuona na vinapiga mnana lakini ameapa mi lazima niolewe ianawajua imabintimbao waliaasaini hizi wako kwenye vilio na majuto wanasema hivi mungu ninini hiki nimejiletea Ninini hiki but they niiihiithevowed na sisi bila ana tukasema sahizi ni wapo tu ni mkaka na mdada sio mme na mke mkaka na mdada ndani ya ndoo there is no romance there is no love there is no wat alitaka kuiokoa nafsi yake nafsi ina tamaa zake tamaa za mwili nafsi inataka pride nafsi inataka kusifiwa fs kuna watu wengine walioana na kuolewa ili kumshinda ast alisema aolewi mbona tumeolewa tupo laana ipigi majani laa inapiga mizizi inapiga shina Si nataka kushindana na shangazi shangaziaisema aolewi molewa tumemkomesha roho yake mbaya imepigwama ninashinda na zaidi ya kushindamungu atanisaidiaokm Inverted Inverted system mifumo iliyo kwahiyo wanatuwinda na sisi anasema wana wa dunia hii katika kizazi chao wana hekima kuliko wana wa nuru manake wana wa nuru kuna hekima ya kuishi kwenye mambo yetu tumeikosa si tunaenda nawaombea kwa kwa mungu kwa jina la yesu iinawaombeaka mungukwa jinaaesuwamwezi hu wa wakikuona wakiuwanaona kama mwenzao kume ndani una mifumo yako ya kimungu isio ya kawaidaokaidaozizo you know the d and dons of the spiritoill not crossther cross that is not mine that uh, isnot maionekanaukunjendianakila uh, itpoleo wanazusha vito wanasema maneno lakini wanashangaa the golden boy keep on being golden and keep on shinin andshinin and shinin and why because in a real sense what they thought he is, Mze, sisi ni kama fimbo ya musa ukitutupa chini tunageuka nyoka ukitushika tunageuka fimboyeye anajua ameshika fimbo kwao wakati anaenda kwa farao farao anajua musa akashikambo mungu akawambia msatupa fimbo ci fimbo kwenye mbokaa wenyefarasemaaiyo na sii tunapiga maanayke nini mungu zao alikuwa alikuwa ajui kuona fimbo amezaoma si alikuauiliawai kuonaoeukaok uchawi ambao nakaaga misri miaka yote na musa namjawai kuona musa msakabidi afundishwa na mungu uchawi kule kwamba fimbo si kuwa nyoka alafu kule fimbo ya musa ikageuka kuwa nyoka gafla farao akatupa zake mungu amemjaza farao kiburi na kifua akatupa vimbo zake farao anajua amemwonyesha musa musasho kumbe mungu katengeneza mfumo wa kumeza nyoka zao kumeza nyoka zao zao yes. kumeza nyoka zaoeluya yes. kila nyoka anayeyawinda maisha yetu tunamwinda sema tunameza nyoka zao. nyoka zao kwa jina la yesu tunakaakaa katikati ya mifumo yao katikati ya nchi zao katikati ya mji wao wanatupa mshahara wao namna hii wewe ni yakobo wanakupa mshahara kumbe ndani umeweka kitu unawaambia hivi mimi usinipe mshahara safari hii mshahara wangu utakuwa hivi unampangia wewe namna ya kukupa mshahara w ulipotaja mshahara wako lakinane ye alijua amekupiga kumbe lakinane yote ya kwanza limbukiiwanwafndsha nasema... kwa nini nawafundisha nawafundisha hili somo ili somo kwa sababu utajiri wote wa warn hauko mikononi mwa utajiri wote kwa nani Kwa lazima invaded, lazima system system iwe uivamie ya Yakobu, ya aialazima uivamieeyaaai hivi ndivyo mungu alivyomnyanganya na Kwa kwamba will kkubaliaa win kwambayakobo alinyanganyai if you don't learn to give first fruit and i kumbuka yakobo anaenda kwa labani anasemaje mungu ukinifanikisha yote utakayonipa yakiwa ya kwangu nitakupa sehemu ya kumi yayote so mungu wakati anampiga labani na kunyanganya mali yake mungu anajua kabisa hivi ya iki kinachotoka hapa ni cha kwangu cheki wewe unadhania 10% ni hela yamung jengea kai mungu hataki tubaki waajiriwa miaka yote anadaka saa ifike na sisi tuwe watawala Amen. haziwezi kujazwa gara zako kama haujatoa limbuko mithali imeandikwa na mtu tajiri kuliko watu wote duniani aliyewahi kuishi anaitwa solomon ni mfalme anasema hivi mkumbuke bwana kwa malimbuko yako na kwa maongezeko ya mali yako ndipo gala zako zitakapojaa kwaunazokuwa umeajiliwa kwa mtu lakini mkumbuke bwana kwa malimbuko yako na kwa maongezeko ya mali yako ndipo gala zako zitakapojaa siku gala zako zikijaa unaacha kuwa mtumwa wa mwingine unafungua cha kwako lakini sisi Tumeka. hata akili na idia za kuajiriwa haziwezi kuondoka kichwani kwa sababu gani waoga tunaogopa how can we hauna wazo la kuanza kwa sababu never contacted the god anayeitwamungu anaitwanaoemwanzo yenajua yeah, no, unaanzajesanamna yeah. so, ya kuanza yeah, of the theii siku moja mke wangu alifungua saluni kubwa mjini akawa ameanza nikamwambia hivi kaanza ile saluni yake ikawa inaenda nikamfundisha nikamambia hivi kwenye maisha yako kitu chochote cha kwanza sikwambia ufanye hivyo hii nimwambia ci kwahiyo unasema kaambia akaanza nikamwambia saluni yako hii ya kwanza itoe sadaka mkewangu sasa nakupa weekaambia akanipa saluni alivyoniletea mimi saluniyamasasa nimefungua saluni nimefanya biashara nimefanya kazi hakuleta hela helaakuleta sadaka akasemah saluni yote ile yakakokaambia mimi na mimi sihitaji kufanya biashara unkee baadae from noe akapata hela akafungua saluni nyingine kubwa kubwa kuliko a ya kwanza nikawambia mefungua kubwa na enyew itoe sadaka hela anayoipata sasahivi kwenye kazi zake ambazo ni nja saluni na enyewe imetolewa sadaka ile ile kubwa yule pali? ningekuwa nahubiri ya ni ongo huyu ni mke wangu sawa so, so i don't speak to entertain what she gets now from other businesses ni mara nne mara tano mara ngapi eh? even 100 times kuliko ambacho angekuwa nakipata kwenye hela za kudunduliza za saloni sikutumi weo hutoe mradi wako sadaka nakwambia hivi mungu ameweka amewekadd malimbuko yetu mafungu yetu ya kumi ni systems Remember, mungu ndo anayekuja kuzichukua sadaka za watu Kuyo, please take this simama juu kila wakati jo huyu amefanya kazi akalipwa hii eahi sawa kila wakati anapokuja kuichukua anapoiachiria hii enachi namna hii kwenda kwa mungu maana yake anasema hivi aliyefanya kazi akapokea huu mshahara wake wa kwanza sio mimi ni mungu saabu mshahara wakwanza ndo anapu... no, amefanya kazi kwenye sirikahiie ndo ameingiziwa kwenye akaunti yake mshaaray hela yote ya kwanza akapeleka kwa mungu manake aliyelipwa mshahara ndo aliyefanya kazi tunakubaliana kwahiyo mungu ndo amefuja kufanya kazi hapa kwaiyo jaks anasema hivi mungu sio mimi iliyefanya wewe ndolikuwa unafanya wao unamwambia mungu hivi karibu kwenye kitioo aayuko aziitena muuakahiiuaaateaso asemamenyewe ife ike isgo nawashkuu imefanya kazina nyini sana sasa naenda kufungua kazi yan mweyewea nia ya mungu ni kutufanya sisi kuwa wafalme mfalme atawaliwi mfalme anatawala lakini tumejikuta tuko utumwani tuko kwenye serikali za watu watu wasiomtambua mungu wetu so what ddo yusufu ameingia misri kwenye nyumba ya potifa kama mtumwa angalia alivyoondoka kaondoka kama waziri mkuu mwenye nchi kaingia kama mtumwa alitakiwa tuwashinde jaribu hili imtosho kabisa leo seems like wajakazi wa, wa misri wote walikuwa nalala nawamama wa nyumba na, na, na zao ulemhuwezi kuniambia ma ndo ilikuwa tabia yake ya siku ya mtu no, kuni yes. kuniambia meti, ndo, alikuwa anajaribishia kwa oh. no. kwanza ik weeuimi najarbshinekanwafanyakazi wote kalalanao na wamebaki kuwa manjuka bo mungu akasema tulia yusufu niko na wewe kama wanamuingiza gerezani kumbe mungu anamlengesha kwenye mfumo wa kimisri ili ku gafula asingeweza kamwe kutafsiri ndoto za wafanyakazi wa ikulu mpaka awa amekutana na ikulu mahali Sema kwa jina la yesu. Kwa jina la yesu, yesu. yesu. kuikamata mifumo, Kui mifumo, mifumo ya dunia du kwa, wa kwa, wa kwa jina la wa jina la yesu nijue esunoa nijuwangapi mnaelewanachokifns young people in this church vijana kanisa we are not losing tunavyojitoa na kujitunza kwa mungu hatupotezi keep on god. Keep on in god. Keep on god in being holy unapokuwa mwaminifu na kujituma kwa mungu ni mfumo wake amesema nanyi mtamtumikia mungu naye atabariki chakula atabariki maji utumishi wetu kwa mungu utumishi wetu kwa mungu ni zaidi ya mshahara una baraka adam kutokula tunda ulikuwa ni utumishi wake mungu alijua kabisa wana hamu ya kula lile tunda kwa sababu kasababu lkua linatamanika kwa kuliwa wanaacha kule kuacha ndio utumishi kuiacha laki mbili kwenye milioni mbili ya mshahara wako laki mbili ya fungu la kumi ndio utumishi unaamnayo unaitamani ni ya kwako kabisa wee ndo umeilima hiyo bustani wee ndo umeitunza letunda miti aneir ane, ni wewe lakini amekwambia usil ndo ibada kila unapokula umekula ibada yako umekulaotakiwa kula mungu wako kanayepambanawewe iotan anajua kabisa siwezi kuwapiga hawa ilnachoe na anasema nemanilaanie watu hawa ili niweze kuwapiga nitawapiga tu wakilaaniwa anasema nyinyi mmelaaniwa wote kwa laana kwani kitu gani tumekuibia na mfumo ulio vamiwa swali ni hili twakilaaniwaaatanaemayinyi mmelaaniwawotekaatuedkitaniatuekuiamfumo salama mvuma yako salama maishayauko salam ukiangalia kwenye karia zako kwenye kazi zako are you anasema yeye yeah, atakayeilinda nafsi yake anayeiponya nafsi yake ataiangamiza lakini anayeiangamiza kwa ajili yangu kwa ajili yangu nafsi yangu inataka kitu fulani lakini kwa ajili ya bwana nafsi yangu ina inaamna kitu fulani lakini kwa ajili ya bwana sifanyi hamu ya kunywa pombe leo lakini kwa ajili ya bwana nasikia hamu ya kufanya ngono leo lakini wajili ya bwana nasikia hamu ya kuimba lakini kwa ajili ya bwana sifayi anasema huyo nafsi nafsiyake ataiponyabasi nasema kwa roho eendeni amtimizaa ufanya kazi siku zote kushindana mgie ukiania ambia kila unapouona mwili wako unashindana kuna kipawa cha roho kinazuiliwa kiifanya kazi ukishinda tu utaiona nguvu ya roho ka anayezuia roho mtakatifu asifanye kazi ni nani rudia tena kwa sauti ya upole uiaso mungu anawapeleka kiaa mungu anaanza kutengeneza sa mfumo. Sasa ona hii, a mfumosasaa hii eukadnezar anataka kupiga aaldakupiga elimu ya uko ndanituomewotemstariajawaio a wazuri wa uso ajuzi wa hekima uerevu kwa sababu ya maarifa yao kao jamaa nakubali hawa jamaa ni waerevu wanahekima wazuri wa usosio mangangangunga umeelewa wanaita yani ukiwaona namna hiy unasema mashallah twende wenye kufahamu elimu watakaweza kusimama katika jumba la mfalme wenye kufaham elim soma kwa sauti wenye kufahamelim nayo wa walikuwa na lialianaalikua na wa awana nijibuelimuwalikua nayoalikuwaawana ila wakaongezewa elimu nyingine tnd tena alimwambia awafundishe elimu ya wakalidayo na lugha yao huyo mfalme akawaagizia posho ya chakula cha mfalme na ya divai aliyokunywa akaagiza waliishwe hivyo muda wa miaka mitatu ili kwamba hatimaye wasimame mbele ya mfalme basi katika hao walikuwapo baadhi ya wana wa yuda danieli na hanania na mishaeli na azaria mkuu wa matoashi akawapa majina alimwita danieli betshaza na hanania akamwita na akamwitashadrak huo nao ni mfumo mwingine yes. mfuo wamajina ndiyo maana mungu alipomtokea abraham cha kwanza kabisa mivi, nitakupa jina your name great. So there is a wameingia nchi ile na majina mengine ila hapa mkuu wa matoashi anawapa majina mengine mnaingia ofisini kwa wema kabisa ila gafla kwa sababu tu ya tabia zako fulani jina wanaanza kukupa jina linaloku kwa namna fulani ili kukuwekea kukuekea limitation fulani au kukuwekea namna fulani ya wewe kujiona ili ujione duni unasikia ah. si lilokole bwana ilo alili e, haya mlokole tumekuja so neno ulokole haligeuki kuwa sifa lile neno mlokole unalokuita pale ofisini ni kwa sababu ulikataa kitu fulani kusain cheki fulani ya wizi ambayo wao waliitaka ko wanatumia neno mlokole kukukebei sio kama sifa ya kwamba umeokoka kukukebei so kila ukiingia ofisini lile jina walilokupa linakuumiza moyo aya mlokole m- mlo na- ah, ya kujiona duni kiasi kwamba siku inafika naa ah, nifanye bana ili wasinione mimi ni mlokole kwa unafanya wanachokitaka alafu one walivyo wabaya tav ah, mlokole leo kakubali make you uncomfortable wengine mnaingia na hey, darasani pasta ii tu gani mchoyo hivi ili tu tuwape kitu ambacho Do you know alipoingia alipewa jina o nachokihitajisnealipoingiaalipewa ilipa jii manake mifumo ya dunia hii inawapa watu majina nawapa watu majina wanaangalia kinachokifanyika kanisani kwetu a wanaangalia tunachokifanya kwenye ibada zetu wanakupa jina la kwawaoionlitakuvaa wow. na ukiwa mjinga tu you utakuwa uchungu kwa sababu ya majina aliokupa au utajikuta unalewa sifa za majina waliokupa wakupe majina unayokupa lakini sure una jina lako ambalo hilo mwaoni mwako unajiambia siku zote mimi ni wanimwanz kwanzia myusufu anaingia kwenye mfumo wa wafarafranasemasiwezi kuendelea kuita yusufkwasabaukumbuka majina wote Ebrania, wote majina yao sio majina ni vitenzi vitenzia wote majina yao hayakuwa majina yalikuwa ni maana ya kitu <laughs> kwahiyo yusufu jina lake lina maana so farao sofaraanaeza nimuite yusufu jina hili linaweza kabisa kunitekasoii itakuwa nakuita hivi anz1 kwanzia mstari4fra akamwambia yusufu mm-hmm. mimi ni farao uh-huh. na bila amri yako mtu asiinue mkono wala katika... ni farao bila amri yako wewe mtu asiinue mkono wala mtuasiu katika nchi yote yafara mm-hmm. akamuita yusufu aakamwoza uh-huh. binti potifera kuhani wa oni mwona jamaa livonoma wanalinda kitu chao nchi yao isie ikahama huyu yusufu ni mgeni so d namchukua mtoto wa kuhani wa osfera osera ni mungu wa kimisri k tunampa yusufu mtoto wa mke wa kuhani uh, mtoto wa kuhani wa miungu mingine ili awe hapo wanawinda nini roho yake wanawinda ibada zake <laughs> dogo amefanikiwa ameingia kwenye system ya watu mpaka juu kawa waziri mkuu farao anasema hivi kwa namna tulivyo hapa tumeshapigwa tumeshatekwa do we do? kwa hiyo watu hawakulazimishi uolewi na fulani au watu hawalazimishi uoe mtu fulani kwa sababu tu ya kitu fulani unaona alhaji fulani anakutafuta anakuandama sana anakutaka nakupa na kanoa uendeshe kaharia unaona mwenyewe unaona kabisa amashallah yani, aliyemuoza yusufu sio yusufu alioo anachokipenda mm -mm sheria ya nchi mfalme anamwambia hivi utaoa yule pale kwa nini kwa sababu yule dada unayemwoa ni mtoto wa kuhani wa miungu yetu kwahiyo kama tunataka kukuskani saa yoyote kama unataka kutukimbia au nataka kutuibia tutamtumia mkeo kupita kuingia kwako ni stm ya ulinzi kwahiyo ndoa zetu hizi ujiulize na wewe mwenzangu namimi ulipitishiwa mzigo au ulichukua ulichoongozwa na bwana <coughs> ulipitishiwa tukio unamsikia yusufu anasema hivi alipokuwa mzee ukisema avi yusufu alipokuwa mzee akasema mifupa yangu msiache kwanini a sababu familia ya yu yusufu hata wao walipokuwa watumwa uko wa yusufu haukuwa watumwa they kept on being in the ket o in thea nchi nzima ni like joseph and his people ukoo wake lin yake watoto wake they were he siku anaondoka kule misri they had he kwenye makaburi ya mafarao na mifupa ya tunaitaka yule pale yakuawakwao k wanamuinda yusufu miaka mingi wanamuinda usu tangu wa, kwenye mke wa potifa kwa hiyo yule potifa mkuu wa majeshi anatoka kwenye ukoo huuu wa kikuani angalia vitu vinavyomuinda yusufu mke wa potifa na huyu anaitwa binti wa potifera kuhani wa Mungu wa anasaidika hotauiia unamu kwenye kila unalolifanya kwenye maisha yako kuwa makini kwenye kila maamuzi no iwe ni andoa, iwe unaoyachukuaiwei andoii iyo ni ya maisha jiulize niko kwenye mfumo wa mungu au nimeshatoka toka angalizo nikasema leo nadaka kufundisha ila shule hii itakufanya ufanikio maisha yako yote shule hii itakupeleka ambako wengine hawajawahi kwenda This is the life we are using hii ndio shule tunayoishi unayotuona wenzenu tunapiga hatua hizi ndogondogo hizi za maisha ndo hizi hizi ndo shule hii tunayoitumia tukiingia tunaingia kama wakwao lakini ndani tuna mbego ya kebrania nebukadnezar anaagiza hawa watu wabadilishwe jina sasa utaona utaona kule chini baada ya mfalme kuagiza wapewe posho madogo cha kwanza wanachokikataa ni posho ya mfalme maanayake nataka kukaa kwenye hisstemmuda mrefu What do I do? kuna mshahara na kuna posho mimi ningekuwa mbunge wa bunge la jamhuri ya muungano wa tanzania nakaa pale kwa kiti cha mungu kuna mshahara wa mbunge na kuna posho ya mbunge posho posho nda inaowabadilisha watu mioyo sio mshahara posho ndo inamfanya mtu aliingia bungeni mlokole anavyoendelea ni mpagani pyo aliingia kwa msaada wa mungu hii inawasaidia wale ambao mna ndoto za kuwa wabunge miaka ijayo siui inao humu dani wabunge wa jamhuri ya muungano wa tanzania isikia amina zenu Amen. Okay. posho jackson posho ndo inayowatoa watu kwenye stm hawakai hawadumu so you need to know kuna mshahara wako na kuna posho kila posho, posho manake, is poshofmanayake mshahara wa yakobo miaka saba ilikuwa ni nini mke lakini huwezi kuoa huwezi kuishi bila kula k chakula chote alichokuwa napewa pale kwenye ile nyumba ni bure angesema hivi mshahara wangu mtachukua mke lakini pia ntachukua na chakula no hakukuwa na kwa chakula anakula kama kwa mjomba k kuna kazi yakobo ambazo alikuwa anafanya ambazo kwa labani amshike yakobo vizuri na baraka yakobo aikufanya kazi kwa nini kwa sababu mshahara wake wote uliingia kwenye malipo ya mke lakini aliendelea kula unachokula unamjua chakula miungu ya labani anatupaga chakula munguanasema hivi ukinitumikia ntakubariki nitakupa nini chakula ko miungu anatoaga chakula utupe leo eh? utupe leo mkate wetu ko mkate wanatoaga miungu ko yakob akikaa chini kula hajala kutoka kwa mungu jehova amekula kutoka kwa mungu nani walabai ko mungu alabani anamlisha miaka misaba ya kwanza anamlisha miaka saba ya pili anatumikishwa mpaka alipokuja kukataa akasema lini nitaangalia mambo ya nyumba yangu mwenyewe anake nini ntaanza kuangalia chakula changu mwenyewe taaza ungaia cakua cha mkewangu mwenyeweanzia eo baba hautatlisha hakuandiomaana baadaya pale tu yaobo akahukua nayo shambani Read anake n nokaambia kila chakula cha bor nachokula cha mtu ni ibada kwa mungu wake aa alikamatiwa wapi mezani kwenye kitabu cha t t amefunga siku tatu bado hakupata akupata akasema hivi no mimi nitaingia kwa mfalme alafu nikiingia kwa mfalme tatizo langu namkaribisha kwenye chakula Nini? Napadilisha posho. Napadilisha mfalme amejifungia kule ndani hataki t amuoniamkewakenanaomhudumia mfalme, hata mfalme kwenye chakula ni watu wengine mfumo me- umekamatwa ste ametolewa nje yastem yuko ndani ya nyumba lakini katolewa nje ya nyumba soku ukiona unatoa mawazo kwa mme wako mawazo ya kimaendeleo okay. it there Can, can i can i give you a, a certain secret my sisters you want to have a voice you you you you want to win the heart of the man always. <laughs> kwa hiyo system amen anawabadilishia majina anawapa posho kila posho meoambia kila posho ya bure ndo utumishi wako ndo utumwa wako hawa hawawjamaa walipokataa posho ya mfalme gafa walipofika kwa mfalme A clear difference ikaonekana kwanza hawazuiriki huwezi kuwakataa kani kwa, kwa sababu kuna kitu wanaokifanya mfalme wakati unawapa posho wenyewe posho yao wakaamua kuiloa mpaka wakawa na kula mtama na maji kula mtama na maji naomba niwambie mtama na maji na yenyewe ni chakula cha misri lakini ni mtama na maji manake the budget was low so manake, from the budget of food allowance yao ya chakula they reduced it kwenye mtama na maji and the rest ilikuwa inaenda nheet iliku walikuwa wanapewa hela ya chakula sawa so, posho kutoka kwa mfalme ya kula wao wow, kulawao ile posho wakasema hivi wakamwambia mkuu wamatashi ukienda kutunulia sisi chakula tunulie sisi mtama na maji ya kunywa basi wengi wanadhania walijifungia hawakujifungia walitakiwa ingeshi, mazoezini kama wengine. Walitakiwa ingeshi, darasani, kama wengine wengine walitakiwa darasani wasome kama wengine wakapewa na zile zinazopewaga chuo kikuu kwenye kila chuo kwenye bodi ya mikopo wanatoa sindioukbis palihii hapa sijui library. hii sijui nini alafu kuna ya chakula kwenye ya chakula pale wamepima wali nyama na maarage chuoni vitakuwa vinauzwa shi alafu wenzako kwenye ile posho ya chakula wakasema hivi sisi tanunua mtama na maji niambieni hela iliyokuwa umebaki inafanya kazi gani haikuwa akiba ika ni sadaka kwa mwnguao walipofika mbele ya mfalme ilionyesha aliyekula posho na ambaye akula posho tofauti ilionekana kwahiyo ni kweli tunapokea mishahara kutoka kwa lakini hu mshahara tunavyouangalia kuna posho ya chakula napata ofisini kwetu pasta kwetuast tunapewagaalawani za kusafiri kila nakisafiri kuna idid kila adm ya safari I will cut it. ni safarini mungu yuothe moyithefithema unaaminiwa the moa unajua the mifumo them unahudhuria vikao the siri the mo unajua mifumo you, you are supposed to find a way through to the top topmskau kwenye hizo ofisi kama wajinga learn to find ways to the top these are the ways to the top achana na posho ways to the top do you know kila unapoenda kwa mwajiri wako hmm? wafanyakazi wote mna mahitaji yenu tofauti tofauti hmm. na mahitaji yenu ni na wanaotofautisha ukaribu wenu na the he Oh. <laughs> there are those who desire to learn so they will sit with the director directo umwambiaivi please mentor me and then unapokana directo ili akufanyie mentoring what you do you don't ask for padm atasema hivi twende unambebea unambebeadirecto unampangia mafaili yake unamwekea vitu vyake sawa kazi yake anafanya t vitu vimekaa paleamefanyaaliyeenda no pa naye kwa ajili ya -dm, ana kazi nyinginefikiri mtu anayeongozana na rahis kakumwambiahivanafahamiana yani, na rahis kwa ukaribu ni mtu wake wa ndani ndanihvimama I will go with ntanyosha nguo ntafayantafanya wakatigari ya rahis aihusikuingia na mtu mwinginendanihtaitakua <laughs> you know unasikia stori za meza kuu wakati wewe sio wameza kuutasiiaa huyo tulimwambia afanyi kitu fulani unajua tatizo tunavyozungumza wenyewe anakuwa waelewi sasa hiyo kitu fulani mkuu wasalamiwambia afanye hiayakuusu akiesikiaaoku anaingia ndaniya t yoshua anayesikia yote musa anaymwambia anakufa anaondoka alafu anasema hivi mungu anasema hivi unajua musa akumpendekeza yoshua kwa mungu no akumpendekeza mungu ndo alimwambia musa hivi mchukue yoshua mwana wanuni mwekee mkono ayonaroya hkim maanake nini siwezi kutengeneza jitu jingine kwa muda mrefu at least sthuyu umekuwa ukipandapanda naye mlimani ana uzoefu so iwilluse use this this one system the more we go down in this kingdom the more wegoimefundisha ah, mda mrefu inatoshasimama u kamiguu yako wiki nyosha mkono wako juusema bwana yesu asante bwana kwa neema yako. yako nijalie mimi mtumishi wako. wako kusikia kutoka kwako siku zote, kwa zote. roho wako, wako mtakatifu anijalie neema ya kuishi katika neno lako nipe kuongozwa na wewe nipe nipe utii kwa neno lako nipe utii kwa, uti kwa, uti kwa kazi yako ili mungu siku zote, mungu siku zote. kwenye maisha yangu nitembee katika mapenzi yako, yako. ili kuwe katika wewe, wewe. neno lako linasema linasematukienenda kwa roho kama tutatimiza tamaa za mw kwenye mifumo ya dunia hii hi. nipe bwana yesu neema ya kukaa ya kama mtu, roho. Kama mtu roho katikati ya dunia iliyojaa o nipe kuishi maisha matakatifu nipe kuishi matakatif. neema yako. yako kwa jina la yesu yesubaraka yesu. ya mungu na yenyewe ni mfumo ambao mungu anatumia kuwafanikisha watu wake katika mifumo ya dunia hii wakati wetu wengine wanatumia nguvu nyingi sana kupenya sisi tukiwa na baraka ya mungu tunapita mahali ambako watu wengine wote wawezi kupita kwa wakati wowote wa ambapo mtumishi wa mungu anaachilia baraka ya mungu kwenye ya maisha yako huisikilize kwa makini kabla sijaachiria sija baraka ya mungu ebu soma kitabu cha ezra soma kitabu cha ez alafu uisikie baraka hii kitabu cha ezra ukiwa umesimama kitabu cha ezra sura ya sita mstari wa kumi na nn sura ya sita msta jumaapili jao nitaanzia hapo lakini nataka nikutolea baraka fulani hapo wote wenye bibilia tusomewazee wa wayahudi, wayahudi wakafanya niniaee awayahuwakafaya nini nwenye kujenga biashara walifanya nini walijenga wenye kujenga nyumba walifanya nini wenyekujenga ndoa walifanya nini wenye kujenga maisha walifanya nini ila walifanya nini iwe ni nyumba iwe ni kazi iwe ni biashara nini hapa anajenga anajenga biashara maisha yao Wangapi wanajenga nyumba kuna mradi wa kuanza nyumbuna mradiflniwa enwanategemeakunmwaaeewaauwakafana wakafanya nini wao chochote walichokijena walifanyaninitam w inil utakachojena ni mwei fanikiw i kila utakachojenga mwezi huu yes. na mwaka huu yes. kinafanikiwa kwa jina la yesu wazee wakafanya nini waka halafu waka walishindwa kujenga walijenga na wakafanya nini waka walifanikiwa kwa sababu gani kwa, kwa ninikilichowasaidia kufanikiwa ni nini kwa msaada wa kuubiri nania na nwalifaiiwaanalwalifaniiw nani? na wa w saabuwanahelawalifaiiwwabu na, na magari walifanikiwa kwa msaada wa nini wa maubiri ya nani ya aa nazekiel mwanayake nini kila aliye na mchungaji mwenye maubiri atajenga kitu na kitafanikiwa nchi nzima ya tanzania na east africa kila wanaoongea kiswahili mpaka australia wote wanajua tanzania kuna mchungaji ana maubiri yes. alafu huyo mchungaji ndo ukasimama mbele yako nautamkia kwa jina yes. aeukila utakachojenga a yes. msaawa maubi aya afanikwa kwa yes. ken yes. taawkenna nao oh wazee wa wayahudi wakajenga wakafanikiwa kwa msaada wa kubiri kwao hagai nabii nao wazee wa wayahudijenga wazee wa wayahudi wakafaya uh-huh. nini wakajenga wazee wa, waze wa morogoro wakafaaniiwjen wazee wa anzaniawfaenwaee waf wanaoongea kiswahili wote wanaosikiza ujumbe huu wakafanya i hizi na sii ni habari zetu ambazo watoto wetu watasema yes. wazee wetu miaka yao walijenda na walifanya nini wakafanikiwa kwa msaada ndio maana when you have one aveato youtohe ili ujue maubiri aliyonifanikisha mimi ni maubiri yananihapa anasema hivi walijenga na wakafanikiwa kwa msaada sio aau walikuwa na hela si they were helaisoo mnaamini sana kuhusu fedha haya maubiri haya kuna mahali hapa yanawapelekailimahapa nimesimama muda mrefu na nimehubiri muda mrefu wa kutosha so next week saa mbili nanusu maombi anaanza saa na in tatu kamlina uajiwa ase ywant to nest saa tano kamliame mwaka elfubii na ishiintatu mtu awe na nidhamu <laughs> usija ukaja unakuta maubii ananinginia namna hii amekuacha muda mrefu sana wai, badani badani badani mama sanawababaabdanmam mbona kwenye miradi yenu asubui asubui mnaenda wai, badani ukimaliza badani utaudi nyumbani utalala no usinzilie kwenye ibada tia, kofi banasifiwe ninakutamkia kwa jina la yesu Amen. kwa mafundisho yote anayokufundisha kuanzia mwanzo mwakahuu mpaka mwisho wa mwaka huunnda yes. kafanikiwennda kafanikiwennda kafanikiwesema mimi, mimi nami nitafanikiwa katika ninachokijengakwa nina msaada wa kuubiri kwake kwa jina la yesumungu yesu. wabariki sana niwatakie jumaapili yenye baraka Amen. Amen mungu akubariki hongera kwa kusikiliza maneno hayo ya mungu najua yamekujenga yamekuinua unaweza ukatufuatilia pia ibada zetu live kwa njia ya youtube na mitandao yetu mingine ya kijamii lakini pia kama ungependa kushiriki pamoja nasi kwa njia ya sadaka na jua maneno hayo yamekubariki ni kwa 762153539 lakini pia unaweza ukatuhut kwa namba hizo hizo, hizo kwa njia ya whatsapp na mungu atakubariki sana