Hello, this is your pastor tony kapolan nataka nikukaribishe katika kusikiliza neno la mungu tena siku ya leo biblia inasema neno la mungu ni taa ya miguu yetu nao linatumulikia kila mahali tunapokwenda maneno haya yatafungua macho yako inawezekana kuna gizo ulikuwa anakutana nao kwenye maisha yako lakini liko neno ambalo neno hilo unalo siku hii ya leo karibusiku ya leo tunazungumza kuhusu kuombea imani zetu zistidike na nikasema kwa nini tunaombea imani zetu kwa sababu biblia inatuambia pasipo imani haiwezekani kamwe kumpendeza mungu so idazimata unatia huruma kiasi gani kwenye maisha yako kama imani haijaingia humo ndani mungu hana la kufanya kwenye maisha yako haleluya na imani ina namna yake ya kufanya kazi na leo nitakusaidia kwa kiwango fulani alafu tutaingia kuomba kuiombea imani yako kwa nini tunaombea imani yako kwa sababu kristo naye aliwahi kuombea imani ya mtu biblia alimwambia petro kwamba shetani amekusudia kwa kama ngano lakini nimekuombea imani yako istindiki. lakini pia kitabu cha ambapo tutasoma sasa anasema wapenzi mjijenge katika imani yenu iliyojuu sana kwa kuomba katika roho bwana siue mtu anayeomba katika roho anaijenga imani yake isitindike kwa nini tunaomba imani isitindike kwa sababu waefeso st tusome sasa waefeso sura ya sit Nakutaftia reason why do we pray that our faith will not fail wakati wa ule wa korona ulikuwa uh, una ni kama ulibadilisha ulimwengu ni kama ulimwengu kwa mara ya kwanza uliitikia jambo moja kwa namna moja kwa mara ya kwanza na uh, wachambuzi wa mambo wachambuzi wa mambo kwa maana ya wachambuzi wa nyota wachambuzi wa makabrasha ya elimu wachambuzi wa unabii kiroho nilikwambia siku ya juzi kwamba ziko hekima za aina tatu na maombi ya hekima tulisema tunaomba lini jumaatatu kesho nilisema leo kesho kesho maneno hekima lini sasa wao ekima linisassou Yeah, kesho ni anga la maneno yeah. eh, kama changazi yako kakutamkia mauguduugudu hekima nilisema nitafundisha za aina tatu sikutaja siku, siku. lakini sema u nkipata nafasi nitafundishautaomba mungu atujalie hekima kwa sababu asema kmkwa hekima nyumba hujengwa na kwa maarifa nyumba inajazwa vitu vyake Manake, wisdom help you to build things kampuni kubwa duniani zote hazijajengwa kwa sababu watu wana maakili sana zimejengwa kwa sababu watu wana high level of wisdom, wisdom inajenga mahusiano mahusiano mengi yanavunjika sio kwa sababu watu hawapendani wa wa, wa wisdom umewahi kusoma kwenye bibilia kuna mali flani anawaambia wanaume waishi na wake zao kwa akili amesema waishi wa nao kwa akili kuna namna <laughs> oh, so wanaume ame kwasabu kinachooa sio mfuko wako kinachooa sio mwili wako akili. akili kama auna akili mwanamke atakusumbua wanawake atsema ndio na kama ujasema ndio mungu akupe mwanaume asiye na akili <laughs> wanaume wote ambao walioa wanawake wenye akili kwenye bibilia wao akili walikufa wachake mfano mmojawapo ninabali mkewako alikuwa na akili na hekima na busara alikuwa ni mpumbavu natar na pia ukiwa mwanaume mungu apijalia mwanamke mwenye busara weeitaji kuwaza sana natumia tu kichwa cha mke wako na maisha yanaenda huo na uhakika kuna hatari ya kuishi muda mfupi anyway, sio shughuli yake u <laughs> tunasoma kitabu cha wefeso sura ya swfes sua y fe sura ya sita tutasoma mistari kwa kurukaruka kwa sababu ya muda nawe uliyoko pale nyumbani unaettizama kwa njia ya st bongo au FM. tv na kwa njia ya mtandao mahali popote pale waefeso sura ya pal hata kama uko ba, na banagafla wameweka usiiondoe naendelea kuangalia bwana atasema na nawee hapo hapo ulipo twndestarwa k hatimaye mm-hmm. mzidi kuwa hodari katika bwana na katika uweza wa nguvu zake anasema uh-huh. vaeni silaha zote za mungu mpate kuweza kuzipinga, kuzipinga sema kuzipinga sema kuzipinga juzi nilisema tunapinga mashauri yasiyo faa au mashauri ambayo sisi tunaona hayana haki kwetu sisi amen amen lawyers wote wana haki ya kumpinga mtu yoyote aliyetengeneza shauri kinyume na mteja wao kwahiyo wanasema tunaweka pingamizi kwahiyo shetani ana kitu kinaitwa hla kwahiyo anaweza tengene... hila ni mpango ni mpango ulio muovu. mpango usiokubaliana na hali yako ya kawaida kwao wanasema vaeni lh zote za mungu mpate kuweza kuzipinga hila za shetani kwa hiyo, shetani kabla hajakupiga mkuki shetani kabla hajaruhusu mtu akloge cha kwanza kuna mchoro anachora ambao wewe you o ha choro unaweza ukachora sehemu dogo tu rafiki yako anaweza akawa ni mchoro uliochorwa hapa watu ambao mmesikia wamekufa labda kwa sababu ya safari ya kazi wasingeajiriwa kwenye ile kampuni ngin anaeza akasema kwa hiyo mtumishi anataka kusema tusiajiriwe noo no, no, no, no. ni kazi ya roo mtakatifu kutuonyesha mambo yajayo kwroo mtakatifu alipaswa kutuonyesha sisi na kutuambia there is a danger ahead Use this way unaonyeshwa mambo yajayo ili uchukue Alo? Alo? Sio kila mahali mungu atakuwekea wigo wa kukuzuia zuio jingine ni usie, usiende huko biblia nsima hivi mwenye hekima mwenye busara huyaona mabaya alafu akajificha lakini mpumbavu huendelea na kuangamia ni biblia ndo imesema sijakutukana kwahiyo kila mahali ulipoingia chaka ukajikuta vitu vinakwama vinaangamia manaake kuna upumbavu uliu bibilia nasea hivi mwenye hekima mwenye busara huyaona mabaya akajificha so anasema vaeni silaha zote za mungu mpate kuweza kuzipinga hila za nani tumalizie mstari huo alafu ukae chini nikumalizie hapo alafu tuingie kwenye maombi Quickly, mstari wa 12 anakushindana kwetu s si, si, si, uu ya damu na nyamaa mm-hmm. ni juu ya falme na mamlaka mm-hmm. juuya wakuuwaahil mm-hmm. juu ya majeshi yapepowaba katia ulimwenguwar mstari wa kumi natatusema twaini silaha zote za mungu sema kwa sauti yako yote twaini silaha zote za mungu geukia jnaambia hivi mambo ya shetani huwezi kuyashinda na mambo ya elimu yako ndiyo maana tumeambia tutwae silaha za mungu na wno kuna silaha za mungu na kuna silaha za ulimwengu wa kawaida elimu ni silaha silaha ya kupigania ujinga silaha ya ujinga ni nini elimu lakini kuna mahali silaha inayoitwa elimu haifanyi kazi wako watu wamesoma lakini vyeti viko ndani vimepumzika kwa nini kwa sababu elimu yao haijaweza kuwatafutia kazi au elimu yao haijaweza kuwafungulia mlango kwa anapopataksabu gani kwa sababu kuna vimeo ambavyo vimetengenezwa kwenye ulimwengu mwingine ambao profesa wa chuo kikuu hawezi kuachio ofesawa chuo kikuu hiyo kaa chini mwanangu nikupe mambou nokakambia kuna profesa wako wa chuo kikuu awezi kueuwatu wa mungu mnaelewa nachokisema angalia anachosema vaeni silaha zote za nani hello, hello, hello. vaeni slaha zote za nani mark the word za mungu are are not humanly weapons. they are godly weapons. vaeni silaha zote za mungu mpate kuweza kufanya nini kushindana, kushindana. vaeni silaha zote za mungu mpate kuweza kushindana siku ya uovu manayake mwandishi anajaribu kutuambia hivi kwenye uso wa nchi kuna siku zinaitwa siku za uovu kwa hiyo elfu bili kuna siku inaitwa siku ya uovu ikikukuta hauna silaha ya mungu ume jana nikasema tunapofundishwa kwenye ile sala ya baba yetu tulipopata kipaa imara kwenye sala ya baba yetu kuna mahali yesu anasema usitutie majaribuni bali utuokoe na yule muovu hajasema utuokoe na shetani amesema utuokoe na yule mwovu mwovu anaweza akawa mjomba mwovu anaweza akawa shangazi mwovu anaweza akawa akawa mwalimu wa shule sio watoto wetu wote walioharibikiwa wameharibikiwa kwa sababu walikutana na mashetani Mm-mm. wengine walikutana tu na mwalimu asiyefaa akawaingiza woga ndani spirit of fear kiasi kwamba wanaogopa kujaribu kitu chochote kwa hiyo mtu aliyeingiziwa hofu akiwa sekondari mtu aliyeingiziwa hofu akiwa praimari hata akija kuwa mtu mzima kama ile hofu haijaondoka ndani yake mtampa eneo mmwambie jaribu kufanya biashara hapa woga utaingia atasema siwezi kwani kwa sababu amekua kwenye maisha yake yote akiambiwa e uwezi, uwezi hi e uwezi hi hii uwezaki hii uwezaki kama mtu amekua kwenye maisha yake yote akisikia maneno ya namna hiyo huyo mtu hata umpe mtaji wa milioni ishirini kuna hatua hawezi kuchukua kuna awezi kuwa nazo kuna mambo kwenye maisha yanahitaji kitu kinaitwa boldness boldness boldness boldness sema boldness. this is another another prayer we should pray another day inaitwa ujasiri ujasiri uliombwa na mitume kwenye kitabu cha matendo ya mitume sura ya ujasiri something that you have to ask god for can yohave toas orwambia hayo ni maombi ya maumbajuat See, find out in the bible watu waliombaga vitu gani mle ndani kuna watu walikaa na simba kwenye biblia waliishi na simba kwenye tundu moja wakakaa nao na simba usiku kucha mwanaume kakaa na simba nawasimba wajamtafuna no kazaio na mwanamke baba yake alikuweko hai ni mtu mwenye damu na nyama And yet, he could dine with lions anaitwa daniel jina lake kama angekuwa na boldness asingekuwa na guts ya kumgomea mfalme na sheria yake na kusema hapana siwezi kuacha kuabudu kwa sababu mmetoa tangazo a kwamba htuache kuabudu na kama watoto wa mungu hatutakuwa na boldness ya kibibilia kuna maeneo tutatangaziwa matangazo ya kuzuiliwa na tutashindwa kwenda hizi kazi nyinyi hii kazi yawaendagi watu kama wajajichanja hii kazi yawaendagi watu kama wajaloga nawe takubai ambiwa hii kazi ya siasa kama ujajipanga huwezi kwenda lazima uwe na mchkuna vitu kwenye maisha yako unavyogopa ambavyo mungu angekujalia ukawa na ni uwezo wa kuona mkate mbele ya jitu yaani majitu yale yale ambayo wapelelezi wengine wanayona ni majitu wao wamejiona mapanzi yosua na kalebu wanasema wale wajamani chakula chetu uwezo wa kuona kicho tofauti wakati wenzako wakatiwenzakowanaona ni kitu fulani hivi amazing hivkiasi kwamba kinabadilisha hadi macho yako the the the way you see things. The way you see things things same business ambayo mtaa huohuo amesema haiwezekanian mtaa huohuo ulioferi kufanya biashara ile ile kuna mtu kaja na anatoboabiblinasema kwenye mitendo ya mitume sura ya nne mitume walipotolewa walipokamatwa baada ya kuhubiri njiri wamejaa ro mtakatifu mungu yuko ndani yao wana upako wananena kwa lugha lakini wamepigwa biti sema wamepigwa biti sema kwa sabuti wamepigwa biti piga biti amna kuhubiri tena kwa jina la yesu kaeni ndani tusisikie tena mnataja bibia nasema hivi walipotoka pale wakaenda kukutana na wenzao sema wakaenda kukutana na wenzao wakaenda kukutana na wenzao wakajikusanyika pamoja alafu wakaanza kuomba wakasema mola wewe uliandika kwa baba yetu daudi ukasema mbona mataifa wanafanya gasia mbona m- mataifa wametafakari wame ubatili walimsurubisha yesu kristo lakini sasa bwana yaangalie matisho yao alafu ukanyoshe mkono wako ukawajaze watumishi wako ujasiri tukanene neno lako kwa ujasiri, wakati wanaomba mahali pale pakatikiswa walipotikia wakatoka waliochapwa jana na juzi wale wale waliochapa na waliotishiwa na sheria na serikali wakaambiwa msitoke wale wale wakiwa wamejaa roho kuna ujasiri kwa sababu umesoma kuna ujasiri kwa sababu kuna vitu najua na kuna ujasiri kwa sababu umejaa roho yankuna kitu kiko ndani kinakwambia you kill me. Yes. Yani, wisdom ya kidaktari madaktari wanaweza kutoa uvimbi uliokutumuania mtu wakumpasua lakini pia waganga wanauwezowa kufa m ue Likewise, kuna ujasiri wa kipepo mtu katoka kwa mganga anajiamini kinoma nakwabia hivi hii kazi asukui mtu mwingine ya kwangu kiasi kwamba wapendwa mnaba kusema hivi yaniule mama ni mshirikina katufanya wote kazini hatuwezi kuongea kitu na unaenda na kanisani wachoi wanatakiwa watafute pakukaa Yes. ukiingia kwenye mtaa wako Amen. kiingia ofisini kwako Amen. waseme mlokole kakaa hapa si hatuwezi kukaa yes. ndivyo ilivyokuwa kwa kina daniel mfalume nebukadnezar anamfanya danieli kuwa mkuu wa wachawi mkuu wa waganga mkuu wa wenye hekima na wasomanota waganga wote na wachawi wote wanamuona bwana mdogo wa kiyahudi ambaye hajaloga kokote hajaenda kwa mganga wote anakuwa mkuu mbele yao na hawezi kumpindua hawezi kumloga hawezi kumfanya chochote nafikiri wale waganga wanamuona danieli naanyuka anakuwa mkuu mbele yao nafikiri ya uma maofisini huko tuna watu ni washirikina kinoma tuna watu ni walozi vibaya mno wakikuona umeenda pale juu alafu umeenda mwepesi mwepesi wanakutengenezea kitu kinaitwa hila ya namna ya kukushusha baada ya muda fulani ulikuja kanisani kwenu kushuhudia namshukuru mungu kwa ka kamaniho anacenza nani kama mungu wamama vigeegele upande huu nimemwona bwana ebu naomba mnipe upambie ya, ya, ya kuingilia awanaopata ushuudawambawaoona wale zile familia bora zil za kk ambazo zikipata ushuuda wa jambo wanaomba na wimbo kabisa tutakua kutoa sadaka yetu ya shukrani tunaomba tupate wmbo mbo namba utle niurumie uh, mnapita hapo labda mdguwenu mmoja kap, kapokea, kapokea tendo la ajabu amekuwa mbunge haleluya au amepandishwa chofsini tendo hiilikubwa familia na marafiki wapite mbele sikustahi lijambo hili nimelipa Umelewa, rio, zurewa, sasa lewalbdssa nauapo mmesimama kamafamilia sasa mnanyanyuka kidogo hivi mani hivia mimi naelewa haya mambo kwa sabu mama yangu ni mkk babaangu ni m tukifaulu tunataabaada ya muda mnasikia yule mwenzenu ambaye juzi mlimba munuammesikia kashushwcheo Why, amekalia kwenye kiti wakati maso nyepesi wakati yeye yuko kanisana toa sadaka ya shukrani wanaume wanamlia huyu mjinga kakaaje hapa nani kamweka hapa mwaka huu2 chochote mungu alichokupatia yes. mlango wote mungu aliyokufungulia yes. tunaweka God kwenye huo mlango Amen. na katika jina la yesu Amen. hakuna mchawi wa kukunyang'anya atakeejichanganya tunamchanganya yes. atakeenyosha mkono mkono wake tunaukata kwa jina la yesu kristo haleluya haleluya sema kwa jina la yesu jina. hakuna uchawi utakaoniweza mwaka huu sema kwa ujasiri wote mpaka kule nyumbani hakuna uchawi utakaoniweza mwaka huu kwa jina la yesu hakuna wakunitoa kwenye kiti changu kwa jina la yesu hakuna wakunitoa kwenye nafasi yangu kwa jina la yesu sema mungu ndani yangu kokote ninakoenda naingia na yeye natembea na yeye naenda na ukinigusa umemgusa yeyeso yeye. kwa sababu hatujapangwa hmm? kwa sababu kwenye maisha watu wanaotuhudumia kiroho hawana desturi ya kutupanga tunaenda kiolela kwenye tuaenda kiolelakwenye saburiyab oge vtu vizito sanamstariwasianasema sana. anasema ninyi ndinyi miungu wana wa aliye juu lakini kule chinmtakufa kama wanadamu mungu yuko ndani yenu amewafanya nyinyi kuwa miungu lakini you are dying like mere mna kama wanadamu wa kawaida mnaonewa kama wanadamu wa kawaida mnanyanganywa vitu vyenu kama wanadamu wa kawaida kwa nini wanadamu umechukua nafasi kubwa sana kwenu kuliko uungu ndani yenu ndiyo maana anasema vaeni silaha zote sio za shule za mungu kwa nini silaha ya mungu anaimiliki mungu silaha ya mungu anaweza tu kuvaa yeye aliye mungu yes nachokisema haziji silaha za mtu zinaitwa silaha za mungu kwahiyo ukiwa na hiyo silaha ukiingia mahali ukiifyatua hiyo silaha mapepo yanajua hii silaha ni ya mungu anaijua ya mtu anaijua na ya mungu anaijua euya yes. kama ni shule wamesoma kama wewe kama ni wazazi wanao kama wewe kama ni wanazo kama za kwako tofauti yako na wao nani anafyatugekijna kambia mjini hapa changamka jikoki mwambie wee umelelewa familia bora uchawi uuwezi kaa na mungu vizuri utoboe fakti ya kwamba umekuja ti hapa unaendesha range mwenyewe na namna hii unaweza kufanya shopping shoppers watu wanaweza wakakutungua na skadi kutoka kijijini kwa ndimba kule shangazi yako tu mwenye chuki na baba yako chikiiciklichibgaflat unasikia ndani ya renji yako umeminywa kama chapata yuanda imetokeaje imekuaje secured you are very very financially secured but insecured vizuri sana kifedha uko vizuri umehakikisha stocks exchange market uko vizuri kwenye hisa uko vizuri utt una bond bond za maana but in the spirit no any bond. so insecured hauna silaha ya mungu hata maanaah pia ajirani yako zinaitwa silaha za mungu zinaitwa silaha za mungu ukizivaa hizi mtu wa mungu naomba nikwambie ukizivaa hizi ya elimu yako zina uwezo wa kupitisha kokote kokote Amen. <laughs> yes. musa alipofika mbele ya bahari ya shamu bahari yaha sham aikuuliza musa amesoma digri ngapi no no ukikutana na kikwazo kikwazo hakijui dig kinajua tu kitu kimoja mwenye nguvu anapita yes. mungu akamwambia musa silaha yake moja nyanyua mkono gawanya baharieumauanzakusema ilisomawuu na sekondari yangu kipindi kile tasoma ganga ndo tulisoma sisi uh, levo nilisoma balau chuo kikuu nilisoma mzumbe d yanguya kwanza kikwazo kiko mbele no knows, knows no degree stagnation haijui digr zako chuo lichosoma haki, akimtishi shetani so you must watu wa mungu lazima tufikie mahali we are spiritual awakened roho zetu ziamke kwa mambo ya rohoni tukae sawa tusije tukaingizwa chaka Hallelujah. Amen. Hallelujah. Amen. Hallelujah. Amen. niko hapa kukwambia hivi usiizoelee shida kiasi kwamba kwa ukaona hiyo shida haibadiliki niko hapa kukwambia silaha kwambia yes. nasema silaha za mungu zikiingia kazini yes. mtumwa aliyekaa utumwani miaka ia 4 yes. anaweza akatoka utumwani kwa ushindi mkubwa Amen heuynawezekana hilo la kwako ni miaka kumi na mbili tu au miaka kumi na tatu tu subiri ukutane na yesu yes. aliyekutana na yesu miaka kumi na mbili biblia inasema akasema moyoni mwake nitakwenda nitashika pindo la vazi lake na msiba wangu utakoma yesu alipokuja kumwangalia akamwambia mwanamke imani yako imani yako imani yako, yako. dazimata ni msiba gani uko nao na umekaa muda gani mwaka huu wacha tuijenge imani yako ninasema imani yako inakuokoa mwaka huu imani yako itaileta iyotenda ofisini kwako imani yako itakufungulia huo mlango nasema imani yako itakupa uyo mtoto sema bwana ninayo imani isaidie isitindike. isitindike wakati wowote yesu so akumwambia yule mama lipostki yako imekuokoa alimwambia imani yako imani yako so kwaiyo imani ndo ilikuwa silaha ya yule mwanamke kumaliza msiba wake zinaitwa silaha za mungu zinaitwa silaha za mungu zinaitwa silaha za munguhzo anasema vaeni silaha zote za mungu vaeni silaha zote za mungu they are not human they are godly wpons so anything called goldly wpon you should take it carefully and you should know any godly pon can survive in any human situation silaha ya mungu yoyote inaweza kufanya kazi kwenye mazingira yoyote ya kibinadamualeluya yes haleluya na silaha tunayoishughulikia leo ni nini anaisema pale anasema vaeni silaha zote za mungu mpate kuweza kuzip... kushindana siku ya uovu na namkisha kus... kuyatimiza yote kusimama anaanza kuzielezea zile silaha alafu ukifika mstari wa kumi na sita anasema zaidi ya yote mkitwaa nao nataka nikuonyeshe kitu kimoja kidogo ni very interesting utagundua ukizisoma hizi silaha zote za waefeso karibia zote ni ndionyingine zote ni zote ni silaha za kujilindia kasoro silaha moja tu ndio silaha ya kuatak ambayo ni neno la mungu nini ni upanga wa roho ambayo kwa hiyo upanga wa roho mnakata mnapiga mna atak lakini silaha nyingine zote zinakaa kwenye mwili kuulinda mwili nataja silaha hapo ngao ya imani ambayo kwa hiyo mnaweza kuizima mishale kwa hiyo imani haikusaidii kupigia kitu imani inakusaidia kukingia atari. amen Hallelujah. Amen. Hallelujah. Amen. so anasema ambayo kwa hiyo imani mtaweza kuizima mishale yote ya moto ya yule mwovu tena ipekeni chepeo ile neno chepeo kiingereza imeita helmet nyinyi mnajuanaipata tukipata msko tunavaa wakati unaendesha pikipiki tunavaa tukiwa tunaenda kwenye makazi ambayo unaweza ukadondokiwa na kichwani helmet kichwani ambalo linakusaidia kulinda kichwa so, anaposema manake ni anaake wo wokovu wako ni ulinzi wako naelewa aund na mtu yoyote mwenye stress ya maisha angalia uokovuwakeokovu nakuakkshia nan mtu yoyote nasema anayejiita ni mwokovu au ameokoka binasema huyo mtu anaitwa mwana aank alitaja mfano mmoja mzuri sana ambao ii nikauchukua moyoni mwangu nikasema nimepata pa nmepatapa you know, eh? tuna hivi unamjua mtoto wa mfalmefale eh? naitaale prince yes. gerezkwa arakaraka ndo na watotowafalme mfalme mfalmeuingereza anaitwa mfalme chale sindio king charles ambaye ana watoto wawili ambao ni prince arry aprincelliam idio yes. princlliam ndo anategemewa kurithi kitu cha babake baada ya baba yake kufaa sindio aa rinclliam anatakiwa rithib je ana haki ya kurithi kuwa mtoto wa mfalme kwa sababu amesoma sana au kwa sababu amezaliwa kwenye nyumba ya kifalme kwa hiyo prince williams akiferi from inamwondolea ufalme akiferiom4 kwahiyo yake ya kuwa mrithi wa ufalme haiharibiwi na mazingira atakayopitia minioteatakayopitiatunakubaiana yes. yes. ni nani humu ndani ana ujasiri wa kusema mimi ni mwana wa mungu unaona yaani wanawaza kwanza ivi hiii okoka Acha uni, okoka mambo ya kuishi hivi hayo ndo anakusumbua domana hata ukih nani ana ujasiri ameokoka na vubiri, lakini sio ujinga nahubiri uokoke unasema nndamtumishnoubiaiiiouniubiiokoeanninaemiwatotowa nuttowaunu ndoa ni nani kwa hiyo utoto wa mungu wangu hauharibiwi na mazingira ya nje yes. tatizo lenu ninyi mazingira yenu ya nje ndiyo yanaamua wewe ni nani mimi nimekatara kwa kuwa mimi ni mwana wa mungu nitabhev kama mwana wa mungu mlima unatakiwa unipisha utanipishamlimo ukikwambia uh, unajua ni kweli e i mwana wa munguini <laughs> tauumem hmm. taanatumia na neno hilo hilo kukuataka takua kichw nasio mkia unamwambia imeandikwa nitakua sio nimekua nitakua k ni mchakatotakua kchwa nasio hajasemaeneo gani kama we ni kichwa kwenye physics mi ni kichwa kwenye grafia ea kicwa kwenye eneo lako naotakiwa kuwa kicwa niwane mliopatazote f wale wa division mko wapi aelu mnaaligani hapo mlipo maisha ni zaidi ya. kitaa kinakuhitaji upindue kuna watu hawana hata hii wamegonga 4 o wamegongao unaelewa nachokisema univesit waadisco lakini kitaa wanawakimbiza kama kawaida kwa sababu hawatumii kanuni za makabrasha wameamua wao wamekubaliana na matokeo kwamba mazingira ya nje mmetupiga ila kuna nyinyi amzijui kwa hiyo anaenda kwa mwantuki baladusu mganga aliyeko mwandumbwa we umekuja na divisen yako huamini macho yako unasema lakini ule mama nimemzidi kila qualification mbona yeye anapewa feha na bosi mtu wa mungu amekukalisha kuna mahali digri hazipiti i pra fo you youuns wa msain sina maana hapa kusema kwamba uwe lijinga nononono eeue yokose haleluya auya anasema alikuwa bora alikuwa bora mara kumi bora kuliko waganga kuliko wachawi nini anayetumia uganga ukiingia naye kwenye mtiani mkasewuantb mungu akisema neno lake hajasema ili mfanye aama tukutanike tu neno siohiyo mungu akisema neno lake ina mambo mawili tu unalikubali au lita imani chanzo chake ni kusikia na kusikia huja au kusikia huletwa kwa neno la kristo ile imani ya wewe kufanya mambo makubwa inaanza umesikia nini ulichosikia cha kwanza unatakiwa ukiskie cha kwanaaotiwa skia wewe ni nanw wtkhwhtkmt nasema hivi ni roho roho mwaka uu, mwaka wanini? mwaka mwaka waroho, mwaka no. mwaka wa wa wa nini sio mtakatifu no wa roho kama mtu being. As a being. Kazi kama roho. Mungu alisema kwenye kitabu mtu kwa mfano wetu na kwa sura yetu nikuulize mungu ni mtu. Mungu ni mtu nani tumfanye mtu kwa mfano wetu nini hakuumba mtu pale wanyama roho so kabla hujachukua mandevu no, we ni mtu, ni, ni kwanza hivi kama kama vile vile ambavyo watu hawajui hmm? kama vile ambavyo watu hawajui upepo unatoka mashariki au magharibi lakini unaona tu tu kazi zake anasema ndivyo alivyo mtu warohoni. mtaona matokeo yake amjui anaenda wapi anatoka wapi upepo hauonekani kwa macho maanaake nini huwezi kuuloga upepo huwezi kuupiga upepo makofi uwezi kuushika upepo kwa mkono ndivyo tulivyo watoto wa mungu kila wakitutegea mitego barabarani yes. tumepita kama Amen. upepo Hallelujah. Amen. Hallelujah. Amen. Hallelujah. Amen. Hallelujah. Amen. sema silaha za mnu sema silaha za mungu La. La. La. na silaha mojawapo ni ni imani ni imani. Ni imani. Ni imani kuona yasiyoonekana kwa macho kwa nini tunahitaji imani sababu hatuenendi kwa kuona bali tunaenenda kwa nini kwa imani so we, if kama imani zetu zimetindika we are blind. Hata kama gololi zetu zinaona we are blind anasema tunaenenda kwa imani hatuenendi kwa kuona kwa hiyo mtu yoyote ambaye imani yake hafifu Manake huyo mtu ana short sighted imani yake ni hafifu kuona. Kuna mambo pek, kuyaona tu, if there is faith in you. Na hivi watu wa anawambi si hvwatwum mn nazungumzia mambo ya kawaida ufike wakati uwe na uwezo wa kuona milango iliyofunga wewe peke pekeako ofisi nzima unaona mlango unaonekana haleluya haleluya sema imani yangu haitaniangusha mwaka huu imani yangu haitatindika ikua nawambia mwanzoni hapa kwamba ule wakati wa korona <laughs> wa <ita> <laughs> wa kilichokuja kutestiwa ni imani za watu pale ndio kwa mara ya kwanza mgawanyiko wa imani ulitokea kila mchungaji na kanisa lake walikuwa na neno lao la kusema tulisahau kabisa kwamba tuli sisi tutakula vya kufisha au, pale kumbuka, tukuvasi, zambi, lakini kwenye akaisa waakama tunatafuta andiko la kuwaonelea nalo watu alafu andiko ambalo tunaona sisi alitufiti halitufiti tunaliamna tuende hiyo hiyo amesema tutakula vya kufisha twende tuone wakati wakula vya kufisha tupite sababu wa kuna wakati watoto wako watahitaji imani yako kusaavu somobn11 anasema wakati wa zamani wanawake waliwapata wafuao wao kwa sababu ya imani manake kuna saa kitoto chako kinakufaaawanaemsu alipewa mtoto na elisha alitamkiwa neno akapata mtoto mwanamke ambaye hakupata mtoto miaka yake yote f ameshika mimba amepata mtoto huyo mtoto alipofika miaka nane mtoto amefika umri wa miaka nane anakufa mwanamke mshunami badala ya kwenda kuzika alimwweka mtoto kwenye kitanda kile kile alichomjengea elisha Ndo ujifunze kwenye maisha yako. The woman huyu jamaa tumemjengea chumba pale ile ni sadaka yetu kwa hiyo huyu mtoto nampeleka kwenye sadaka yangu god iemba niliweka sadaka kwenye hiki chumba nilimjengea huyu mtu chumba akalala nikamwekea kitanda anamfuata ana talalapmotoafata aliko, ana ilisha, aliko watu namuliza, mama una hali gani anawambiawewe well. sasa oh, na, nani, mtoto to amebanwa na kifuanani dada hapo nje maji asimu ule mama anamuuliza mama mbona mbiombio mbio, vipi anawambia well. nyinyi amniusuili lilonalo mwoyoni aliwausu alipofika kwa elisha anamwambia elisha njo mmtotoameusaa imefika mwa3 wanakwambia kitu chako kimepotea yes. unasema no sio cha kwangu sio cha kwangu cha kwangu nitakiona Amen. sasa wakati wa wakupiga hiyo imani inaitwa ni siku ya uovu memb vaeni silaha zote za mungu mpate kushindana siku ya uovu siku yamekukuta ulipotakiwa kuionyesha imani yako mwaka jana ulipagawa ulichanganikiw so wanapokupa barua ya kufukuzwa kazi au ya kukosa tenda What do you do? right there ndio maana hiyo siku ya uovu manake mishale iko mishale iko unaweza ukarushwa mshale kazini kwako unaweza uarusha mshale kwenye ndoa yako unaweza ukarushwa mshale kwenye maisha yako unaweza ukarusha mshale kwa watoto wako When you hear the news, ule ni mshale What do you do at that unafanya nini umeona tu hivi nimekwisha wakati wenzako wanaona wanasema no sboaliev in the name of jesus ondoa wa mkono wako kwa mtoto wangu ondoa wa mkono wako kwenye kazi yangu katika jina la yesu kazi yangu inarudishwa wewe unali- mwingine u amepewa barua ile ile baba n- nimekupigia kukwambia afu mbaya zaidi napita kwenye kabaka napiga kweli, yeah. na yeah. kweli maisha ni mlima kuna kupanana kushuka mama wammama mweonaemahv kweli maisha ni mlima mlimai kwa ajili ya siku ya uovsma ukizimia siku ya taabu ujue nguvu zako ni chache bisu siku za taabu ziko swali ni hili zinakukuta kwenye hali gani That's why we arigani kila mmoja wetu ana siku yake ya taabu ilipofika siku yako ya tabu ndoa nyingi zilizopata changamoto mpaka watu wakaachana hazikupata tukio la siku moja nakwambia mimi alikuwa tukio la siku ile siku matukio day the lakini kama imani zingejengwa mshale uliorushwa kwa siku ile wangeweza ku wangeweza kuuzuia sema kwa jina la yesu imani yangu isitindike ninaomba e bwana imani yangu isitindike leo hii naiombea imani yangu kwa neema yako fungua macho yangu nione neno lako lenye kuijenga imani yangu maana na jua maana najua imani chanzo chake ni kusikia sema kila wakati napokutana na mshale lije neno lenye kuijenga imani yangu kwa wakati huo imani yangu haitatindika kwa jina la yesu imani yangu haitatindika napokutana na pres imani yangu itatindika kwa jina la yesu wana wairae waliopewa nafasi ya kwenda kupeleleza nchi ya hadiwanaju wanaenda kupeleleza nchi ambayo mungu amewaidia kwamda mrefu we know this country is be good wamefika kule walichokikuta sicho walichokitarajia kwa sababu mungu stori walizozisikia tangu wakiwa wadogo sababu alienda kupeleleza ile nchi wakiwa na miaka aroaisaaa yaos na Caleb. walikuwa ni 40 years old wakati wanaenda kupeleleza nchi kwahio kwa miaka arobaini tangu wakiwa watoto baba zao wanawambia tunasafiri kwenda nchi nchi ambayo inatoa maziwa na asa. kuhusu majitu hawa majitu hawajaambiwa kwa hiyo ytomaziwamajtlikuwa ni tukio la kushtukiza kushtukizab kama ambavyo umekuwa kabinti kazuri kwenye maisha yako hujawana ugomvi na mtu katoto ka watu katulivu una shida na mtu umeingia kazini wee ujenda kugombana na mtu kwenye hiyo ofisi umeenda tu kutafuta ugali wa maisha yako nakutana na mama andunje kisirani gani moyo roo ngumu kubwa unajiuliza huyu mama nimemkosea nini suprises in life lif things only those who are strong in faith can them hamna mtu anaejianda kuum a mtu anyejanda ni serikali tu za wanadamu ndozi bajeti ya majanga na hata ukiweka bajeti ya majanga wakati mwingine wa majanga, majanga yanatakiwa ya hujayakadirimajangayanatawyaishieion mbl amna mtu mwenye mwenyembaye amejiandaa kwa za maisha maanake kila tukio unaokutana nayo kwenye maisha linakuja kumeha kiwango chako cha imani kwwale watu wanaingia kupeleleza ile nchi wakafanikiwa kuchukua vimiche vya mizabibu wakachukua mazao ya ile nchi wakarudi kwa musa wamehifadhi taarifa <laughs> moyoni mwao kila mtu moyoni mwake hawajaanza kuongea njiani I'm sure they were not Eh, tunaomba tutowe taarifa mi naomba niwe wa kwanza kama unavyoona mzee nchi ile ni njema sana ina vitu vya kufurahisha jamani kuna matunda kuna vitu ardhi ya kule nchia lakini baba tulikutana na tukio tuliaona majitu makubwa anasema wanawanaki wana wanaki wana ni uzao ambao ndio wametoka na kina kinagoliati humo wana wa anaki ni watoto waliozaliwa kipindi kile ambacho wana wa mungu alikuja kulala na wana wa so they were giants. big stuff walikuwa nakaa milimani kuna mtu mmoja kiongozi wao u anaitwa kiriathi aba. They had ability ya kibinadamu ya kawaida na supernatural ability yani they could function wanaweza right there kwenye kitabu cha inoco wameelezea sana wanabaraaw jamaa walikuwa wana teknolojia zisizo za kawaida walikuwa wanakaa milimali ao ndo kipindi cha kalebu walipoingia kwenye nchi alebu wakasema awa mi nawakusanya mwenyewe nipe n uhusu und npe ule mlima anajua kabisa wanakaa majitu majitu ambao watu kumi na mbili waliwaogopa uaa wanamwambia musa hatuwezi kwenda ile nchi kuna majipy ya kila namna na sisi tulipojitizama mbele yao tulijiona Anzi. Mambia, unajua senene <laughs> unajua balale <laughs> ndivyo walivyojiona wale majamaa <laughs> hivnajua jamaawakujionhta walijiona kama balali senene mapanzi biblia inasema wananchi hawajafika ila waliangua kilio hui hui wakaanza kulia kukuonyesha maajabu yalivyo yoshua na karibu akasema no, no, no, let's go mungu anaweza kutupa ile nchi so yoshua naklebu hawakusema kwamba jamani majito wamna walikubali an atee uoon mungu faith, faith imani katika mungu alichokisema yes. mungu ametuambia tutashinda hakika twende wale watu tunaweza kuwashinda na ile nchi ni akwete maana mungu ametuapia Let's go there hawajasema kwamba jamaa ni majitu amna wanawadanganyafwakukuwa na simu kipindi kile walajamaa hawakurudi na Wala sel ya majitu hawakurudi na picha ya majitu lakini waliambiwatu taarifa wakataka kuchukua mawe kuwapiga kinaosha oya oh tucananye mm, si hatuendi si tushaambiwa kule kuna majito everybody is for majitos ukimb najwa hii njia aina changamotohii na moyo wako mwepesi imani yako ndogo unaogopa hovyo ukkauna <muchasana> watu mkiona mende hapa ni kama mmeona joka nakondama mani yako istindike siku ya tabu. Sema, Imani yako istindike siku ya abu maana hiyo ni silaha ya munu kwa ajili ya ushind wakoemahiyo ni silaha ya mungu kwa ajili ya ushindi wako imani yako ikiwa imekaa mahalipak itakusaidia kufanya nini abraia1 mstari wa tatu anasema kwa imani toamini ya ulimwengu uliumbwa kwa neno vitu vinavyoonekana vikufanywa na vitu vilivyodhahiri wa anayake imani inaweza kukusaidia kuumba chochote kuumba sio kutengeneza kuumba sio ku kuumba manayake hakikuwepo Wata, wa kwanza no, no, no, no, no, no. wa imani watu kitu haina faida nimeiona nimeiona faida faida nyinyi ambayo jaiona mani inakuonyesha kitu kingine ambacho wengine hawajaona so imani naweza kukusaidia kuumba you can create business you can create a multimillion dollar business because of what faith imani ni nini basi imani ni kuwa na hakika ya mambo yanayothats hebrew chapter 11 imani ni kuwa na hakika ya mambo yanayotarajiwa hajasema imani ni kuwa na hakika na malaika unawatarajia hajasema imani ni kuwa na hakika na mbingu unayotarajia amesema imani ni kuwa na hakika na mambo mambo sema kwa sauti wote mambo mambo, mambo. mambo. unawasalimiaga marafiki zako mambo afu walokoewa na salamu yao ya kinafkimambo kwa yesu salamuya kinini kiafki mambo mani ni kuwa na hakika ya nini ni kuwa na hakika ya nini imani ni kuwa na hakika ya nini amesema ya mbingu amesema ya malaika amesema ya makerubi amesema ya maserafi imani ni kuwa na hakika na taja mambo matatu ambayo unapenda mungu akufanyie mwaka huu akupe ninirakraunataka tukumwona bwana kwenye maisha yako bwana akija atosha <laughs> imani maikuwana hakika ya mambo eh <laughs> jambo lako la kwanza ni nini kazi kazi mungu akupe njema jambo lako la pili ndoa njema jambo lako la tatu biashara aya imani ni kuwa na hakika ya ondoa neno mambo weka mambo yako imani ni kuwa na hakika si imani ni kuwa na hakika ya biashara unayotarajia ni bayana ya wateja ambao ajawaona yes. kwa hiyo mtu mwenye imani hata kama hapo mahali wamemwambia hakuna wateja yeye kawaona kabla wengine amjawaona manayake mwaka huu hausubiri wengine wafanye ndowee ufanye visviyatupie pionea huu ndio mwaka wa kuwa wee wa kwanza kufanya Amen. kuna watu mko humu ndani kwenye mtaa wenu ndo mtakuwa wa kwanza kujenga aina ya hii nyumba kwenye ukoo wako ndo utakuwa kwanza kufanya hilo jambo Amen. sema ninayo imani. Imani. imani na imani yangu haitatindika na na na na uhakika uhakika uhakika uhakika ya ya ya ya ya ya ya mambo ya mambo ya ya mambo ya mambo ya mambo ya ya mambo ya ya Malaki, ya mambo yatarajiwayo ya yatarajiwayo imani imani imani wateja wateja wateja ni bayana anaai yamambo yaambo yatarajwabyo ambo aeb ajili ya mambo o kwa yo imani na kufosi uwe na taraja huuy haeluya lakini imani kuna mali inapigwa inapigwa na hila inapigwa na mipango ya iblisi kwayo unaonyeshwa vitu ambavyo sivyo rimemba hila ni mpango wa mwovu so we wea showing you things that will destroy your faith More time. Thank you, Holy vaeni silaha zote za mungu mpate kuweza kupingana kupinga hila sasa imagine silaha inayopinga hila silaha mojawapo ni nini imani na inaitwa silaha za mungu silaha za mungu mungu tu mwenyewe tujhivi kwa imani twafahamu mungu aliumba ulimwengu kwa imani twa kitu cha pili imani inakufanya wewe kudea the dab wewe kuthubutu yasiyothubutukaiivst kuna vitu mungu akufanyii it takes you anasema mbingu ni mbingu za bwana bali nchi amewapa wanadamu god biladammapepo mkiaona mahali uju kuna watu wamewarusi malaika mkiwaona mahali mahaliuju una watuwamewarusmamamawake yesu analetewa ujumbe na malaika anaambia umejaa neema utapata mtoto utamwita yesu Mariam kwanza aliuliza so na mm -mm. me malaika anaulizwa kuja kufosi maamii malaikauka maaa eneo lan autaaaawezekanae e malaika anaeleza mariamnd akasema hivi na iwe kwangu sawasawa na neno la bwana angekata mariamu angesema hivya hakuna kitu chiku hiyo mpeni mtu mwingine kwani biblia anasemaji alikuja kwa walio wake walio wake hawakumpokea bali waliompokea aliwapa uwezo kwa hiyo mungu anaweza akaja katikati ya watu akasema nataka kuwanyanyua kuwainua nawmpawasimpoke na wsimpokeio na na kanisani and then, tukaona yesu kristo kuna mahali aliendaa hv alienda, alienda mtaani kwao nyumbani kwao alikozaliwa inasema hakuweza kufanya miujiza mingi kwa sababu ya kutokuamini kwao oabaukueza kwa ufan mazingira yake aliyokaa yalizuia uwezo wake usionekana lakini kuna maeneo celebrated him alifanya wonders, wonders. maeneo yote aliyomgomea alimrakfaso imani nakusaidia kudea kuthubutu imani ndo inaweka uthubutu ndani ni wambia, hakuna hakunape yoyote asiye na uthubutu ndaniee you, you mstton you cannot dare if you don't have faith now advantage tulionao sisi watoto wa mungu ni kwamba fit yetu imani yetu haiko juu ya fedha tulizo nazo imani yetu haiko juu ya study study maana maanainaweza akakuonyesha kabisa hapa hiyo jambo haiwezekani imani yetu iko kwenye kile bwana alichokisema yes. na yeye alichokisema hata kama study imekataa alichokisema yeye yes. ana uwezo wa kukisimamia ndio maana anaitwa mungu ameujiza yes. anaweza akatengeneza njia za miujiza Amen. ambazo study zote zinakataa yes. ndo tofauti ya mtu anayeamini katika mungu na anayeamini katika sech za wanadamu mpo mpo mpo kwao nikitaka kukuweza usio na thubuti chochote naipiga imani yako naipiga imani yako na kuondolea uwezo wa kuamini so you doubt unaogopa kila kitu una mashaka na kila kitu kuweka hela unajiuliza mm. nitaweza Ivi nitaweza Ivi nitaweza as you are saying that inakata miaka arobaini miaka arobaiaano miaka arobaia sita miaa arobaiina saba miakaahamsini miaka mwaka wa unasema hivi nataka biashara ya ya ku ya ku huu utapata tu stiniahianihbiasha dhuu utaatatna kisukariutauftu mwenye imani acts as he has to lose. anafanya kana kwamba hana cha kupotezawy hata kama nikipoteza ntakikuta kwa bwanaanasema kwa imani habiri alimtolea mungu sadaka iliyo bora an uwezo wa kuda adab uwezo wa kuthubutu yasiyothubutuka hii inakusababishia wewe kupokea ui feha feh is not by merit. I mean it's not by merit not byein niseme hivi feha uh, uh, au kibali sio upendeleo kibali kinafanyiwa kazi n mama fulani ana kibali kweli alichokifanya mpakktokao wanaangliayako wanaangalia nachokifanya uwezo wako waku kuna watu leo hii tunawaona kwenye maeneo ya heshima ni kwa sababu they dared that we tuliogopa kuchukua hatua wenzetu wakadea sahizi tunawaona wameinuliwau usemay yani, mungu amemwona aja mwona kwanza alidea kwanza mwaka huu iwe ni zamu yako Amen. nasema mwaka hu wni zam yako nasema mwaka huu iwe ni zamu yako, Amen. Ni zamu yako. Amen. sema kwa jina la yesu hakutakuwa na chochote, chochote. kinachoiangusha imani yangu, Kina imani yangu. Kina imani sema imani saya imani yangu kufanya kazi, kazi. haitatindika Haita biblia inasema shetani amekusudia kuwapepeta ninyi kama ngano nganouk shetani amekusudia kuwapepeta ninyi kama ngano ila nimekuombea wewe imani yako isitindike alafu kishaimarika waimarishi na wengine imani yako isitindike imani iliyotindika haiwezi kuhamisha mlima haiwezi milima iliyoko mbele yetu elfumbili na ishiinatatu inahitaji imani full. Full measure of faith naomba nimalizie kwa kusoma waefeso sura ya sura ya tatu Fesu sura ya ta mstari wa sb Sikili, no, sikiliza anachokisema paulo mtume injili hiyo ambayo nalifanywa mhudumu wake. wake so paulo anasema mimi ni mhudumu wa injili kwa hiyo kuna wahudumu wanaowahudumia watu na kuna wahudumu wanawahudumia injili yani manayake This is from ministers' conference. You choose are you serving men or you are serving the gospel? If you serve men, men will give you their requirements. But you serve the gospel, you will bring the thing as pure as okay. again. Mm. kwa kadiri ya kipawa cha neema ya mungu, kwa, nilichopewa. Ya ya mungu nilichopewa. kwa kadiri ya utendaji wa uwezo wake nikapewa wa kuwa mhudumu wa injili mm. ili nini kitokeenalipewa neema hii ya kuwahubiri mataifa utajiri wake kristo usiopimika kuwa... kwa hiyo tufahamu hivi leo anasema nalipewa kuwaubiria niniasema tuhubiri nini mstari kuna, kuna watumishi wananiangalia hapo wanatamani ni hubiri kuhusu zambi msikizaemhose mimi kuliko yeye mdogo naomba wote tuangalie hayo maandiko halafu tuone tunachotokewa kuhubiri ni kitu gani kuliko yeye mdogo watakatifu wote uh-huh. nalipewa hii mataifa wake twndwahubiri nini kuhubiri ninini mimi ndani ya kristo kuna utajiri usiopimika ila kibongobongo tulichoonyeshwa ndani ya kristo kristo sketi sketi ndefu ndefu tu ndani ya ukimaliza kuvaa kuna utajiri ya kristo ukiambiwa ukat unywele kanisani kwenu usinyoe pani kuna uaopimika wasikuchukulie tu kipande kimoja wakakupa ndani ya kristo wapendwa kuna utajiri usiopimika na nawala sasema hivi utajiri huo ni utajiri wa kilo usichanganye amesema utajiri ulioko ndani ya kristo usio nakupa sample. yesu anadaiwa kodi kodi kodi hakukimbia kodi kama unavokimbia wakipita tumefunga. sikiliza alichokifanya anajua ndani yake kuna utajiri usio yuko kitaa sema kitaa anadaiwa kodi anamwambia petro hivi nenda baharini katoe samaki samaki wa kwanza utakie mtoa ana hela fungua kinywi chukua hela utalipa kodi yako na kodi yangu pia anakusanyiwa watu ambao wamekaa wanamsikiliza siku tatu halafu wananjaa anamwambia wanafunzi wake wapeni ninyi chakula look at the mentality maanaake anaamini kwenye stock kuna chakula cha kuwatosha watu elfu tano mzee tuna mikate mitano nasemaaki wawili yeswu anasema wawekeni makundi makundi Structure ewa makundimakunakahuu mkat hajasema akamwomba mungu aongeze mikate bwana ongeza mikate thea akaibariki them he blessed them how many of us tuna uwezo wa kubariki dr za kuweka hela zetu dukaniaof us natakiwa kulipa kodi mtumishi na hela yangu haitoshi wen it is not enougf what do you do benki gani ikanikopesha ba jesus saa ya wovu ilipofika p baadala ya kukimbizana na mikopo h ni wangapi kati yetu tuna seshen za kusema biashara yangu umebarikiwa you will multiply. You will multiply kwa sababu kubariki ni nini kubariki sio kusema ubarikiwe Mm-mm. biblia inasema kwenye kitabu cha mwanzo mungu alipomuumba mwanamke na mwanaume akawabariki akasema kwao kubariki sio kusema hakuambia hivi mbarikiwe mbarikiwe mbarikiwe, mbarikiwe. M-mm. akawabariki akasema kwaiyo kubariki sio kusema mbarikiwe kubariki ni kusema maneno fulani yatakayoleta ongezeko yatakayoleta mazidisho yes. yatakayoleta kufanikiwa Amen. How many baadala ya watoto wetu kutuletea ripoti saa ya wovu imefika unaona masifurisufuri unasema we jinga wewe we naletea mimasifuri unajua nalipa ngapi shule toka hapa mtoto wako namwambia hio mikate mitano wawiri, na samaki wawili na amepewa watu wafutano sema silaha za mungu. mungu sema silaha za mungu. mungu sema silaha za mungu. mungu akabariki mwanangu una akili sana akili zako zimeongezeka naona mazidisho yako kila utakachosoma utakikumbuka wewe sio wa chini wewe ni wa juu wewe niwa sikiliza mungu alipowabariki adam na mkewe aliwaambia hivi zaeni mkaongezeke mkaijaze nchi na kuitiisha alipokuja kuwabariki wana wa israe akawaambia hivi mmebarikiwa shamban i akawabariki akawaambia mmebarikiwa mwingi yapo mmebarikiwa mtokapo kila mtu ana baraka yake mahali pengine akawambia uh, kuhani hmm? <laughs> haruni nawanaye hesabu sura ya st mstari wa ish4 mkiwabariki wana wa israeli mwambie bwana mungu akubarikie na kukulinda kwahiyo ulinzi ni baraka akuinulie uso wake na kukufadhili akuangazie nuru yake na kukupa mani hivi ndivyo mtakavu liweka jina la mungu juu yao kumbe hata kukaa na jina la mungu juu yako ni baraka kwa hiyo naweza nikaingia ofisi mwangu nikasema tu jina la yesu kwa jina la yesu kwa jina la yesu naweka jina lako kwenye bidhaa hii naweka jina lako kwenye mlango huu naweka jina lako kwenye jina la biashara yangu naweka jina lako kwenye mlango wa biashara yangu watu wakipita mtaani wanavutika namna hii haijaingiza wateja yeah, naani naona namna kitu <laughs> mimi, mimi, mimi kila nikifanya kitu mtmshmii sijui nitakuja kufanya nini fanikio sijui imani imetindika umepepetwa kama nganomaelewa ndichokisema leo. leo nani mwaka huu atathubuti atiosubutuka wakikwambia haiwezekani sema nonoono no, no, no, sisi tunayaweza mambo yote katika yeye yeah, yeah, atutiae nguvu wakwambia fedha ulio nao ni chache m imebarikiwa inaongezeka itazalisha imebarikiwa inaongezeka itazaa sana itazidi na kutisha kwa hiyo kubariki si kusema hivi ubarikiwe ubarikiwe haya mbariki jirani yako nakubariki anasema He akawabarikia akasema zaeni mkaongezeke mkaijaze nchi na kuitisha na imani ya kwanza ambayo haitakiwi kutindika ni ya identity yako wewe ni nani kwa sababu shetani alipokuja kumpepeta yesu wakati yesu anapepetwa kitu pekee alichokuwa na kiwinda shitana namuuliza kama wewe ni mwana wa mungu ngeuza mawe haya kuwa mkate kama wewe ni mwana wa mungu kama wewe ni mwana wa mungu you are, whose son you son maanayake wewe ni mwana wa nani na huko kweni huwa mnafanyeje mambo huko kwetu sisi tunafanya mambo kwa midomo sio kwa mikono kwanza kwa midomo kwanza baba angu kabla ya kutembea aliongea kabla ya kushika aliongea alisema nchi naijawe viumbe na vyumbe vikaonekana akasema nchi naitoe majani majani akatokea akaongea na bahari akasema bahari naijawe viumbe vya kilaina vyumbe vikaja sema imani yangu haitatindika sema kwa jina la yesu, jina la yesu. kila kinachokuja kina kuleta athari, kuleta athari. Kwenye, imani yangu. kwenye imani yangu katika jina la yesu, yesu. kimeondolewa uwezo, uwezo, uwezo wake kwa jina la yesu nalipuuza kila linaloonekana ni gumu, ni gumu. Mbele, ya mbele ya macho yangu kwa jina la yesu, kwa jina la yesu. Mlima, unaondoka. mlima unaondoka sema kwa jina la yesu, kwa jina la yesu. kila nililoona ni mlima mgumu mbima mbima mbima. unaondoka kwa jina la yesu ha. anamalizia pale kwenye waefeso anasema hivi nimekuja kuwahubiria utajiri wake kristo usiopimika mstari wa tia anasema hivi na kuwaangaza watu wote nao kingerezapale amesemahiv angalia anasema kwanza kuwaubiria watu utajiri wa kristo usiopimika namb anasema hivi kuwaangazakiingerezaama ya wahubiri mubiri yoyote anayekuhubiria na akuonyeshi wewe kuona yaani kwenye maubiri ya maubiri yoyote unapaswa kuona kazi ya is to open your eyes, to see who you kuonakazi ujione wewe ni nani katika mungu na kuongaza watu wote wajue habari za madaraka sema madaraka sema madaraka sema madaraka, madaraka. We are about authority here. wajue habari za madaraka ya siri hiyo ambayo tangu zamani ilisitirika katika mungu aliyeviumba vitu vyote ili sasa kwa njia ya kanisa hekima ya mungu ya namna nyingi inaitwa na the manifold wisdom of god kwa njia ya kanisa hekima ya mungu ya namna nyingi nyingiyani watu wa duniani wakilichechi wakilichechi chechi, wa, amini, wa, wakili chechi, chechi, chechi. Hmm? yani chechi, watu wanaotokea waseme We can learn learn learn to to to from from from those guys do do business guys sahuku sasa sisi sema kwa jina la yesu iko hekima ya namna nyingi ambayo kwa hiyo macho yangu yataona ya kila nikiwekewa mlima, ni mlima mbele imani yangu itanipa cha kuonasema imani yangu itanipa cha kuona. Kuona. Kuona. kuona kwa jina la yesu sitatembea gizani Sita mtu anafika anasema i don't see what i what anafikaeanasema hivmaanaake yuo na no manayake amepigwa hapo amepigwa haoni cha kufanya haoni cha kutenda haoni pakwenda kwahiyo amepigwa ameishia hapo lakini mtu mwenye imani anaiona njia pasipo na njiamusa wakati bahari iko mbele hakuwa anaona cha kufanya so hii tunalia kwa sababu in njia but if there is faith we will see ways where there is no wayy yes mungu akubariki ongera kwa kusikiliza maneno hayo ya mungu na jua yamekujenga yamekuinua unaweza ukatufuatilia pia ibada zetu live kwa njia ya youtube na mitandao yetu mingine ya kijamii lakini pia kama ungependa kushiriki pamoja nasi kwa njia ya sadaka na jua maneno hayo yamekubariki ni kwa 762153539 lakini pia unaweza ukaturich out kwa namba hizo hizo kwa njia ya whatsapp na mungu atakubariki sana