Hello, this is your pastor tony kapolan nataka nikukaribishe katika kusikiliza neno la mungu tena siku ya leo biblia inasema neno la mungu ni taa ya miguu yetu nao linatumulikia kila mahali tunapokwenda maneno haya yatafungua macho yako inawezekana kuna gizo ulikuwa anakutana nao kwenye maisha yako lakini liko neno ambalo neno hilo unalo siku hii ya leo karibu yetu aleo tuna ivuta kutoka jana ambapo tunazungumzia anga la maneno ninasongwa na njia mbili ambazo nyinyi ntawaomba nyinyi ndime waamuzi wa utata wangu dmnilionayo ndani ya moyo wangu nime mungu jibu mpaka na kama eomb mtume paulo kuna wakati aliomba jambo Bibi hasema, alienda mbele za mungu mara ngapi mara tatu lakini mungu alishatu neema yangu ya kutosha akupewa jibu sasa mimi sijaambiwa neema yake yanitosha ila nasukumwa niwaombe nyinyi mnipe oiniamoja naiwenzanu mnaottiama kwa njia ya wa. nafikiri watu wa media wataangalia majibu yenu ili tujue I am with two ways tunatakiwa kuomba amina na kushughulikia anga la maneno lakini moyoni mwangu sitamani uombe kitu ambacho jakielewa na nina mzigo mkubwa wa kukufufanulia au wa kukufunulia wa kukupa ufunuo huu wa anga la maneno uelewe vizuri na leo nilisema tutaomba kuhusu anga la maneno lakini jana nakumbuka nilikwambia kuna kipande tumekiacha what should i do wanaosema mtumishi wa mungu tuombenyosha mikono juu ninaomba watu wa kamera mera hawa watu muwaone ii nisaidie kuhesabu kura wote mnaosema mtumishi wa mungu tulishaelewa sasa tushushe f sasa watu tushughulikie vimeo vyetu nyosha mono juu una kipindi baba wa taifa <laughs> watu mnaosema mtumishi wa mungu tunatakiwa tushushe fa lakini kabla hatujashusha fa tafadhali Tupate, tumalizie kale kakipengele kaja wachache wameshinda <laughs> wale watuombe wameshinda kwa hiyo tutaomba <laughs> yaptnab nitachukua kutokea hapo alafu then tuta tutaingia kwenye maombi na mungu atatusaidia atatusaidiaetu wakatawale samaki wa baharini na ndege wa wangani na wanyama na nchi yote pia na kila chenye kutambaa kitambacho juu ya nchi mm-hmm. mungu akaumba mtu kwa mfano wake kwa mfano wa mungu alimuumba mwanamume na mwanamke aliwaumba mungu, mungu akamuumba mtu kwa mfano wake jana nilikwambia mtu wa kwanza au sehemu sehemu ya kwanza kuonekana neno mtu ni kwenye bibilia sio kwenye kamusi so the true definition ya mtu ni nani ni mungu ndo anaijua amen amen, amen. amen. amen wengi mmekuwa mkijitambulisha kwenye maisha yenu kwa vile ambavyo mmevipokea kutoka kwenye outer world kwenye dunia hii inayoonekana kwa macho umeenda shule ukafanikiwa kuwa daktari then tukikuuliza cha kwanza unachoanza kutuambia unasema mimi ni daktari ausemi mimi ni mtu lakini mungu hakuweka utawala kwa daktari aliweka utawala kwa mtu na mtu hapa sio umbile la nje mtu hapa ni ile picha ambayo mungu alikuwa nayo ndani so nitakuonyesha kitu fulani kidogo unakumbuka wakati mwanzo hii mistari ya juu kule wakati mungu anasema hivi nchi naitoe majani na kile nche umeao kwa jinsi yake uwe na matunda yake na majani yake biblia inasema ikawa hivyo lakini ukienda sura ya pili anasema kulikuwa hakuna mmea wowote bado kwa sababu bwana hakuwa ameenyeshea nchi mvua na hakukuweko na mtu wa kuilima ardhi kwa hiyo mungu anaumba nafsi ya kitu kabla kitu mungu anaiumba nafsi ya kitu kabla ya kitu kutokea mungu akizungumza na kitu hazungumzi nacho akitegemea kitatumia masikio yake ya nje au ufahamu wake wa nje kuna kitu kinaitwa mtu wa ndani ufahamu wa ndani ndaniwaa kila wakati maneno ya mungu yanapoletwa kwako watu wa mungu hayaletwi yakiangalia mtu wa ndani yanakuja kufanya mpwment amini hayaletwi yakiangalia mtu wa nje yanaletwa yakija kufanya mpment ya mtu wa ndani maneno ya mungu yanakuja kumwezesha mtu wa ndani kristo yesu alipokufa msalabani hakufa ili yamfanye hai mtu wa nje tumempokea yesu tukiwa tayari tuko hai tunapumua We are oxygen lakini biblia anasema hivi wale watendao dhambi wamekwisha kufa ko hatuzungumzii mauti ya kupoteza oksjen tunazungumzia mauti ya mtu wa ndani kwa hiyo kristo yesu alipokuja alikuja kumfufua huyu mtu wa ndani ambaye alikufa kwenye mwanzo mungu aliposema sikumkila matunda ya mti huu mtakufa alifia pale alafu anakuja kristo na msalaba wake alipofufuka biblia anasema hivi akaja akamfufua mtu wa ndani akamfanya mtu wa ndani kuwa hai sasa mtu wa ndani anaweza kumsikia mungu na kumwelewa ndiyo maana mtu ambaye hajaokoka mtu ambaye kristo bwana na mokozi wa maisha yake hawezi kumwelewa mungu anapoongea hawezi kuelewa lugha ya mungu anapoongea na ili mtu ambaye hajaokoka aelewe ni lazima roho mtakatifu ahusike kuuisha roho yake ili kuelewa maneno ya mungu ambaye ni roho ndio maana wakati mwingine tunapoongea mambo ya kiroho tunapoongea mambo ya mungu tunapoongea habari za mungu watu ambao ni wapagani hawana dini au hawamwamini mungu hawawezi kutoelewa hawawezi kutoelewa unaona kama tunacheza wanaona kama tunapoteza muda because mda amekufa mpaka na yeye bibia anasema hivi nuru ya injili mzukie aweze kuona akiona anaamka mahali fulani mtume paulo anasema amka ewe usinziaye ufufuke katika wafu na kristo atakuangaza angalia amka ewe usinziaye ufufuke katika wafu okay huyu amekufa amelala how do you talk to him mwanaake anataka kuambia kwamba n sensi zako tano zile zinakusaidia tu kupitisha sauti alafu sauti ikipita inaenda kuongea na mtu wa ndani aliyelala alafu anasema ukiamka ndio kristo anakuangaza kwahiyo huwezi huiona nuru ya kristo wema wake uzuri wake kama mtu wa ndani bado amelala you must wake up on your inner man. mtu wako wa ndani lazima aamshwe aamke kwa hiyo narudia tena every information communicated to you kila taarifa inayoletwa kwenye maisha yako inaletwa kumwamsha mtu wako wa ndani elimu inaondoa giza lakini elimu aiondoe giza la ndani unafahamu ujinga ni giza ujinga ni upofu ujinga unakufanya huoni baadhi ya mambo lakini elimu ukipata shule ya jambo fulani inakufungua macho unasema okay kumbe hivi ndiovyo mambo All right. Let me now start doing this kwao unakuwa ni kama mtu uliokuwa melala ukaamka hiyo ni kwenye mambo ya nje lakini sasa mambo ya ndani na kwa nini mungu anataka kutuamsha mtu wetu wa ndani ili tuweze kuwa na utawala wa mambo yetu ya nje kumbuka kumbuka watu wa mungu jana nilisema what is is the blessing is an information communicated to to to your your spirit to enable your spirit enable rule and dominate kiswahili chake baraka ni maarifa au taarifa inayoletwa kwenye roho ya mtu au kwenye mtu wa ndani ili kumwezesha kutawala kuyatawala mazingira yake ndiyo maana akija mtu mwenye nguvu ya ndani nguvu ya kiroho kwa mgonjwa wa hiv ambaye tayari madaktari wamemwambia you are hiv you are about to go au u, kwa sasa wewe ni mgonjwa you, you live like uiktheunaweza ukawa uko very excited na maisha yako ya kawaida lakini uliposikia tu maarifa yalipokuja yako ikija shule ya medicine maarifa yanakuja yanakwambia hivi wewe ni mgonjwa wa cancer. na kans unajua wale wajamaa wakiangalia ya kansa yako wanaweza hata ku una gani umebakia wa kuishi nao wanakuambia that information imeingia ndani ya ufahamu wako imekuwa s kwenye ufahamu wako inachokifanya inamuua mtu wa ndani kwanza kwahiyo mtu wa ndani kwanza anaanza yeye kufa ndo anakufa mtu wa nje mtu wa ndani anaanza kusema hivi so hauongei kwa sauti hauongei kwa mdomo mtu ndani anaanza kusema hivi kwa hiyo so, nyumba yangu ya naa unaona watu wanaopewa taarifa za ugonjwa wao let's say hiv au n unaanza kuona eih the are dis ti kila wakati hawana hawanaraha launaanza kuona ni kama watu ambao they don't care about their life an unaanza kuona hata kama alikuwa najijali ajijali yani, kilichoingia tu kwenye ufahamu wake kinamfanya anaenda nakata nwele anakata nywele atumii uh, tena vipodozi vyake ha, ha, ha, yaani hata akiongea na watu ongee nao tena namna alivyokuwa nao why because there is an information in his mind ambayo imeua mtu wa ndani kwa sababu ni mtu wa ndani ndo anatiga joy ni mtu wa ndani ndo analeta tumaini la kesho anaweza asiwe na chakula lakini kama mtu wa ndani yuko hai yuko vizuri ana nguvu ya kuiona kesho kwaiyo mtu wa ndani akipigwa mtu andani ya hivi furaha ya bwana ndiyo nguvu yetu we are talking about the strength aeao heamohalhamisi <laughs> eh? ni siku ya mapinduzikila nikiomba kuingia kwenye ombi linalofuata hiwt tasuummzigo huaalewawat nyingineaishakwahiyo mtu wa ndani anakuwa anauawa kwahiyo mtu wandani akishauawa mtu wa, akisha wa nje anabaki kuwa vulnerable. anakuwa hana ulinzi tena anakuwa hawezi ku mazingira yake he cannot connect with his hiot hawezi kuh mtu wa ndani akiwa active anaweza kukwambia keshi kuna nini kwahiyo kwa, kwa sababu watu wamekosa nguvu ya mtu wa ndani wamekuwa kwenye maisha yao anaingizwa chaka na mkaka mbele ya macho yake kwa nini kwa sababu love is blind hiseasinapokuwa juu kuliko conscious and subconscious kwenye kwenyeman I kwenye psycology they call it subconscious we, they call it subconscious mind kwenye theology we call it the inner innerman ule utu wa ndani kuwa active na nikwambie hata katika mazingira yako ya kuingizwa chaka na mpya b bebi mpya uliyempata hata katika kuingizwa kwako chaka kuna zinakuwa zinakwambia hii baa i sio lakini kwa kuwa mtu wa ndani amelala hana nguvu ya kushawishi mtu wa nje aache hana uwezo biblia yako inasema mwili hufanya kazi siku zote ukishindana na roho kwa hiyo hamwezi kuyafanya yale mnayoyataka ni nani na The man. mwili kazi siku zote asa naosemamnayoyataka roho ka oinaua kwenye biblia yako kuna unaposoma habari za roho Take care. letters s yes. kama ina is speaking about the holy spirit kama ina small letter inazungumzia spirit of the man roho ya inazungumzianazunumzaoh mungu akamchukua mwanadamu akampanda kwenye bustani alipompanda bustanini sawa yes. alipompanda bustaini alipomweka bustia alipomweka bustanini akamuonya akamwambia matunda yote ya mti unaweza kula kasoro matunda partikula ya mti fulani usile mti huo uko katikati usile usile matunda ya mti huo biblia inasema mti ule narudia haukuwa mti wa maepo wala haikuwa ngono maake wengine tanzania mti ule ulikuwa ni uzinzi God those uzinziose p o l ndomwana akasema zaeni mkaongezeke mkaongezeke mkazishe maparachichi zaeni mkaongezeke na kama alimuumba mwanamke mungu ndo alimuumba mwanamke alimtoa ubavuni akamwekea viungo vya kike alijua kabisawatafanya mapenzi kwamba ilikuwa ni uzinzi na kukatalia god he expected these people to have children aliliandaa tumbo la uzazi la laeva mapema la kuwekea mtoto ngekuwa damu amelazimishia kufanya mapenzi kwenye macho hapo sawa but he knew exactly these people will have sex so tunda sio sex so we should find out tunda ni nini utalijua tunda kwa jina la mti mti unaitwa mti wa ujuzi wa mema na mabaya kwa nini uangaike kusafuta tunda kwamba ni yepo mti ulikuwa ni mti wa maarifa back then wakati mungu anaumba viumbe he created a tree called the tree of knowledge mana kuna mti ambao ulikuwa ukiuangalia you are getting access of a knowledge kama ambavyo leo hii kuna miti ambao... okay. right. wale watu ambao wanaishi na wazee au wamewahi kukaa na wazee eh? zamani walikuwa wanatumia zamani unafikiri walikuwa wanatumia uh, no watu ni wataalamu kitu inaitwa is study study of what? Is a, study of what? Is a study of plants watafute watu anayoisoma miti they can tell you miti inaweza ikakupa taarifa fulani ndio maana kuna kuna mti fulani ukitoa fulani wazee wa kongwe wanaoijua miti wanakwambia hapa mvua inakaribia kunyesha so kumbe trees can give us information. bibi yako kijijini anaweza akawa hajui huu ni mwezi wa ngapi lakini akauangalia mti namna hii akasema krismas imekaribia ila hajui kama hii ni dsemba so trees can give information nao kwenye bustani kulikuwa na mti mmoja ambao huo mti una ujuzi wa mema na mabaya so those pple hawakuwaga wanajua mabaya kabisa hawakuwa wanajua mabaya kabisa lakini kuna mti mmoja ambao kila matunda yake unakuletea maarifa and remember mti haukuwa una mabaya please there is a difference between wishing bad and learning bad wale watu hawakwenda pale alafu mti ukaanza kuambia nyinyi mtapata mabaya no yule mama alipoangalia ule mti akaona unatamanika kwa kuliwa rimemba unaitwa mti wa ujuzi wa mema na mabaya so she started learning mabaya yanafananaji kwahiyo ule mti ni kama ulileta kwao a certain information unajua unaweza ukawa unasoma novo na wakati unasoma novo namna hii kichwa ni kwako cha zinakujja tunakubaliana tunakubaliana tunakubaliana tunakubaliana yuko mbele ya mti wa ujuzi wa mema na mabaya anauangalia angalia cha kwanza kilichotokea kwenye ule mti bibi inasema hivi mti ulikuwa unatamanika kwa macho kwanza unapendeza kwa macho so ataki ya kwanza aliyoipata eva mke wa adam ni ataki ya kwenye ai kwa kuangalia mti zikaanza kutengenezwa yeah? je tokea kwenye maisha yako wewe by looking a certain trend of your business ndani ya moyo wako unasikia sauti nakwambia sijui ma kuna biashara na mtu hujaona chochote kibaya ila umeangalia tu majira fulani you know, kuna wazee wanaweza kuliangalia tu wakaangalia tu hali ya hewa wakajua kwamba chakula safarini kidogo so so unauangalia mti yule mama wakati anauangalia informations are coming okay listen to to me Devil had no power to teach them anything by by ranks oanotohthe <laughs> shetana ranks shetani na mwanadamu mwanadamu ni ni mkubwa mkubwa kuliko kuliko shetani by ranks, malaika na mwanadamu. Mwanadamu ni kuliko malaika. by ranks ranks malaika malaika na mikaeli the arc angel ni mdogo chini ya mwanadamu bibi anasema hivi mungu ametufanya punde kidogo chini yake yeye hakuna malaika yoyote mbinguni wala duniani mwenye pet za mungu ni sisi tu ndo tumeumbwa kwa sura na mfano wa mungu hamna malaika yoyote aliyeumbwa kwa sura na mfano wa mungu in the of fact malaika akitokea mbele yangu anatakiwa kubao ndiyo maana kwenye biblia sehemu zote ambapo malaika ametokea kwa watu na watu wakataka kushuka kusujudu malaika wakasema nhaitakwa no, no, no, no, no. hivazkt yesu alipokuja alikuja kutuonyesha mwana wa mungu anafananaje aliyeumbwa na mungu anafananaje yule adamu wa kwanza alipaswa kufananaje ndio maana yesu anaitwa adamu wa mwisho neno adamu wa mwisho manaake mtu wa mwisho mtu wa mwisho kopi yake ni hii anatakiwa kutembea juu ya maji anatakiwa kuiangalia mikate mitano na samaki wawili na wakaongezeka anatakiwa akisema vitu vinatokea mtu wa kwanza ali wapi wapi Picture. pictures that he got from the tree trbibi nasemav akachukua lile tunda eva akampelekea na mumewe naye akala manake they read the same book do you know you can watch a movie which is very horror Until you can can scare in the night. umeambiwa na nani yali ya madudu usiku? Ni tv tu lakini it can bring picture in your mind inaweza ikaleta mapichapicha kwenye ufahamu wako kiasi kwamba yakatengeneza ukapiga simu ukamwomba rafiki yako aje nyumbani kwako lale nani. au ukajikuta unakaa macho masaa yote wahiyo mv uliyoiangalia inaweza ikakuamulia m yako m ni physical ya, ya nje ina mwili right alright, alright. unajua unaweza ukakiona kitu kwenye mv alafu ukashindwa kula chakula tunakubaliana tunakubaliana kwahio kumbe ninaweza nikaona kitu kwenye movie alafu nikaamka asubuhi nikaenda kufungua biashara mahali Koyo, vipo vitu vya kuamsha mtu wangu wa ndani na vipo vitu vya kuua mtu wangu yes. so nikaanza kutafuta iko wanundakuangaliakasikwamba ukitoka unajikuta najikuta chako ni kama cha kwenye ene na kueleza mambo ya mwa20 unaangalia prison break mwanangu mpaka unajikuta unaongea kama kuna kipindi niliwahi kuangalia series series ya ya What was that again? Series ya ya again designated yau nikajikuta a way you can watch unaangalia mpaka unaanza kuongea kamamanaeroho yako kuna kituuna kitu meta kitu kama kwenye movie. ongea yako kama kwenye movie ndiyo maana paulo anasema neno la kristo na kwa wingi ndani yenu kwa nini lijaye kwa wingi ukiona mapichapicha ya bahari kugawanyika ukiona mapichapicha ya mikate mitano na samaki ali kuna namna tu utaona i can do all things yes. christ ndo maana mungu akamwonya yoshua kitabu hiki cha torati don't get any other information kitabu hiki cha torati kisiondoke kamwe kinywani mwako yatafakari maneno yake mchana na usiku thats the only manake unaangalia sana cnn wanakuambia jinsi amavyo hali ya uchumi ni mbaya inaua mtu wako ndani kwa hapa kwaapasizungumzi tu laana nazungumzia effects anaz, madhara anayoyapata mtu wa ndani watch out out friends that you are hanging out with this year be very youaeb marafiki no out now, mwaka huu they can talk you down away from dafo matunda unayokula yanaweza kuua roho yako mungu anawambia siku mkila mnakufamanake oo that moment mwanadamu akajiona helpless cha kwanza alichokutana nacho Fia. kitu cha kwanza marafiki wote wanaotuambia tusiwekeze kinachoingia cha kwanza unataka kuwekeza kuwekezaina wanakwambia hey. aliwekeza hapo akapata asara hela yake yakikoba yote ikapotea the first thing baada ya kula ilo tunda la maelezo tunda la maelezo alilokuletea jamila unalokula cha kwanza unajiona uko uchi uchi hazungumzii uchi wa mnyama uchi anazungumzia anajiona helpless naked without weapon, without cloth mimi nitaenda wapi i am helpless niko hapo kukwambia hakuna mchawi mwenye uwezo wa kukuloga kabla hajakwambia every witch must say ajakuambia lazima akwambie takuloga wewe unijui mimi utaona ntakacho kufanya lazima akupige biti kwanza kwa sababu gani anaataki mtu wa ndani kwa sababu mtu wa ndani ndo anaweza kuzuia uchawi sio wanj uliza watu wanaofanya kazi kwenye serikali za watu kwenye mifumo sizungumzi serikali hii naweekanana utaratibu wake tofauti sisi tunaoangalia sana naona watu wakitaka kumtoa mtu kwenye mfumouonesa pa a mtotowak uawaalia hvinavyokwmbia kuna mtu yuko pale una nasanasaini cha kinacho kwanza kinachoingia f umepigwa mtu ndani nfyot eondo jasiri wote umeondokamaana unaona mtu akienda kwa mganga anataka kuwa mtu mkubwa kubwa. Mtu mtu wandani, anajiona, I have to fow fikiri mtu atu apiso mtoto, wa ya mtoto wake kitu kingine huyo mtu by this time bthis tim hno fs nothin yani anasema hivi i will hunt you down mmoja baada ya mwingine and you wonder, ile movie sio michezo you feel it kabisa kwamba hata ningekua mimi kwanza hakuna ambaye angeniua hakuna ambaye angenikamata ningemmaliza mmoja baada ya mwingine za mtu wa ndanimwaka yes. hey, huu, mwaka huu yes. utaipanda milima waliosema uwezikupanda utapasua miamba waliosema uwezi kupasua utafungua mageti waliosema ayafungukagi mwaka huu ni wakwako mwana wa mungu yes. haleluya sema mkaro yangu amka sema mkaro yangu amka sema tena mka ro yangu amkaeuya haleluya leo ni tarengapi kumi yeah. kesho ni taree kumi na moja ni birthday ya mke wangu uh, I was, I promised her last year mtakupeleka mahali amazing and then jana ananikumbusha do you membe nikaambia minekwisha mimi <laughs> ineve ne kama nitakuwa kwenye huduma so ndani ya moyo wangu najiuliza nafanyeji ni ufanye moyo wake uwe na amani uwe na furaha hata hivi nimeongea hapa ili kumwonyesha kwamba nakumbuka mtu anaweza akahisi kama we kujali maubili <laughs> <laughs> tu nakumbuka dada now i ask a question what is the only thing ambayo ungeomba mimi nikuombee kama mtumishi wa mungu na habari ya mme kama mme kuna vitu naweza nikafanya kwako but ask me me one thing to to pray for you man of god if god if ability to design, mungu akinipa neema na uwezo wa kutambua vitu yani nikikaa na huyu mtu nikipata rafiki nijue huyu kweli ni rafiki au ni kitu kingine No, no, wasema, wow asemi, wow what a prayer such an intelligent lady mwanamke hata niwi sema it is unfortunate kwamba akasema i want to know when i am um, mingling out with people hana kujua nani ni nani kwa sababu hiyo kitu ipo kwenye biblia mungu anaweza kutupa na imeandikwa kabisa kwamba mungu anaweza kutu, kutuambia sisi nini ni nini nani ni nani spirit of spirit of of hiyo haiwezi kutokea kama unatembea tna maandazi wote you are in must yn mdawote na hiyo kitu mtu wa kwanza kuwekewa alikuwa ni mwanamke sio maana mtu wa kwanza kupigwa kwenye hilo eneo ni Women can tell you about your friends that they have never seen hawajawahi kumwona hata marai unamletea una, mara ya kwanza rafiki yangu mkiingia na about maana chumndio hivi mungu ameumba jambo jipya mwanamke atamlinda na naajasema mwanamke atamlinda oren wake akipunguza kierere amesema mwanamke atamlinda mume mume olewa kwanza aya mambo yako ya haraka ya unaachagwa una hivo hivyo unajioza kabla ujaolewa muone uso jumaa mosi uko wapi niko kwa jioni. <laughs> kumsaidia saidia kufua kwajioni eh, msaisadkufua eh, eh nimejitoa yani sana yaani wanaume ni mbwa wana mbwakoma sio wote mbwa wengine ni watoto wa mungu shoga zako nakutafuta uko wapi kwa kwa jofu kidogo kuna nini vitu vyake Hmm. kieleere hicho dada apu mwaka wa pili ukinakuponzaga ila ukomi haya tupo hapa baadaye unakuja mtumishi o nikuone ofsini ukifika mtumishi yaani mumshunajua kujitoa yani nimejitoa mgeuk jiwmbia mtumishi anakusalimia sana anauliza ikoje hali yako hapo anauliza huko tayari kwa anga la maneno sema amka rohoyangu amkaaeuaaeuya anasema paulo amka usinziae ufufuke katika wafu na kristo atakuangaza kuna mambo kristo anataka kukuonyesha kuna kazi kristo anataka kukupa yes. kuna docho kristo anataka kukuonyesha yes. kuna vitu macho yako hayajaona bado yes. anasema kristo anataka kukuangaza amka uwezi ufanya chochote ukiwa umelala amka so mungu alipomuumba mwanadamu for the first time N- mmeelewa utangulizi wangu huo I- mungu aliposema sasa na tumfanye mtu kwa mfano wetu na kwa sura yetu akatawale samaki wa baharini ndege waangani na kila chenye kutambaa kitambaacho ju ya uso wa nchi angeweza kuishia hapo sikashataja sikashatajaaainment yake then unaona8 anaanza kusema mungu akawabarikia aka kwanini ya, ya baraka hii definition haiko mbinguni haiko duniani dunianiiko kwenye vitabu vitabusia ukaitafuta the given by the holy spirit ikumbuke tafsiri na definition ya baraka ya yapastn ni nini ni taarifa inayowekwa kwenye roho ya mtu ili kumwezesha kufanya nini so roho mtakatifu yasikilize maelezo haya twende wote mstari wa 6 kwanza Let's go. Uh-huh. Uh-huh. somapo na wewe twende mungu akasema uh-huh. uh-huh. uh-huh. akatawale samaki umeona hapo neno akatawale umeliona yes. kama biblia niyakwako jazima cholea cholea ilo neno akatawale akatawale uh-huh. samaki Bari ya yo e na kila chenye kutambaa kitambacho juu ya nchi mstari unaofuata akaum ndiyoa sababu ya kuwaumba ni nini sababu ya kuumba ni nini mstariwa na i8 mungu akawabarikia anawabarikia nini wakati tayari ameshawapa utawala hawawezi kutawala hawa bila hii so yes. sasa baraka baraka so nikikunyang'anya nimekunyang'anya cha kutawalia you will be rude when you don't have a it has nothing to do with your education you can be very educated alafu akaja mtu ambaye hajasoma mashule mengi kama wewe anatokea kizi mkazi zanzibar alafu akaja mtoto wa kike ananyanyuka ananyanyuka gfl yupo tu bungeni yupo tu kwenye mfumo wa chama gafl makamu wa raisp kwa mara ya kwanza makamu wa rais wa kike kwenye nchi hamjakaa sawa pa rais wa nchi najiuliza swali kasoma mpaka wapi yi yani elimu yake ya, ya kawaida tu na wala ajafo mfumo huyu ivyo kama nyinyi wengine ambao school ukaingia uka ya kwanza ukaingia ukaingi mm -mm. zake kakusanya elimu yake ya kuhaso hapa baba yake mama wake wamepambana p mfuatilie huyo mtu usiishie tu kumpigia makofi ukipata nafasi siku ya kukaa naye meza moja mwambie what is is it it that you are not telling us? Is it just kujitolea kwenye chama tunawajua watu waliojitolea kwenye chama sisi mpaka wakagaagaa huko amnakit huyu mtu inawezekana na baraka ya mama au ya baba Something is involved in the somiisi hesmi nakata kana chini mama tusaidie tupesiri ni nani alikutamkia maneno atakwambia tu ai went somewhere ai met somebod au baba angu au mama angu one day they said this to me somebody, au mwalimu wangu nilimtendea kitu fulani one day They said this to me. Then, mfumo wake wa mtu wa ndani ukaeist ukaiamsha roho yake njia anazopita zaweza zisiwe rasmi kama za kwako ila mtu wake wa ndani ndo anamsukuma pita kulia pita kushotoninyi mnaomwangalia kwa huku nje mnaweza mkasema hi anakosea yuy ataangukia pale pale mliposema anaangukia ndo anapata elevation baraka ina mbeba baraka inambeba yuko mtu mwaka huu lf2 leo hii tuna ku baraka ya mungu ndani yako Amen. katika jina la yesu Amen. hii baraka itakubeba Amen. itakupitisha wengine wasikopita imajini kwenye taifa hili kila mtu angekuwa na baraka ya mungu kichoni kwake tungekua ni taifa la kuogopeka sana duniani ndivyo walivyo ndivyo walivyo srae ni kataifa kadogo but kadogoteuusa witauot you don't just don ust with jews hauanzishi tu vita na wale watu hawapigiki wale hawaishi iliwa kujaribu kutaka kuwamaliza hakuweza great power nations siwahi kunyanyuka kinyume naye hazikuweza Why? The man had a anayo baraka ya ulinzi makuhani wao wameagizwa kila mnapowatamkia ao watu mwambie bwana mungu akubarikie na kukulinda na kukulinda na kukulinda ka unapomuona mtaani unamuona mwepesi kwa namna ya nje lakini ana ulinzi ndani yake yes. ana ulinzi juu yake mtupie huyo mtu jini lolote lini litafika mm! siko taaajii ukimlazimisha anakuua wewepipiga kifukamani mtotomakma ni wakiuasina sina bunduki sina risasi ila kuna kitu kinaitwa baraka touch me and you will see the of it. Oh, yes. paulo anasema hivi atukuzwe mungu aliyetubariki sisi kwa baraka zote hiyo ni waefeso moja mstari wa tatu kwa baraka zote za rohoni katika ulimwengu wa roho maanaake nini kila aliyemjua yesu kristo kuwa bwana na mokozi wa maisha yake anayo ativeton ya baraka yake rohoni katika ulimwengu wa roho kwa hiyo hapo ulipo hata kama hauna mama wala baba akubariki yes. ambayo iko rohoni imenasa unasubirwa tu iteti kwechu mzigo huo mungu anambariki adam sio ili akafungue duka niliwauliza swali jana adam alikuwa na kompetishen na nani mnijibu watu wa mungu alikuwa na kompetihen na nani kwahiyo hatutafuti baraka, baraka, baraka ili tushindane na watu hatutafuti baraka ili tupate kazi tunatafuta baraka ili kuwezesha roho zetu kutawala sema kwa baraka ya mungu ninatawala sema kama mtu mwenye uhakika kwa baraka ya mungu natawala sema kwa baraka yako mungu natawalaaramunu aamakwa baraka, natawala. baraka, natawala. baraka ya mungu sema kwa baraka ya mungu natawala elfu mbili na ishirina tatu naitawala mwezi wa kwanza na utawala mwezi wa pili nautawala kwa baraka ya mungu mwezi wa tatu nautawala kwa baraka ya mungu mwezi wa nne na utawala kwa baraka ya mungu mwezi wa tano na utawala mwezi wa sita na utawala mwezi wa saba na utawala mwezi wa nane na utawala mwezi wa tisa na utawala mwezi wa kumi na utawala mwezi wa kumi na wa moja na utawala mwezi wa kumi na mbili na utawala mwaka elfumbili na ishirina tatu umewekwa kwenye mikono yangu sema kwa ujasiri umewekwa kwenye mikono yangu naufanya ninavyotaka mungu akawambia mmebarikiwa mashambani manaake mkijisikia kuwa wakulima imeitika mmebarikiwa mjini mkijisikia kuuza viatu mjini imeitika mungu mmebarikiwa mmebarikiwa mjini mashambani mebaikiwa nini To a man. Yes. Hey, to a man. Amen. ukimpeleka njombe atatusua akiwa njombe yes. ukimpeleka mbea atatusua akiwa mbea yes. mwaka huu akikuhamishia kokote yes. waambie mmeniamisha mimi baraka yangu amjaiamisha wa hey, wanakuamisha wewe ila sio baraka yako yes nasema watakuhamisha wewe lakini sio baraka yako Amen. na baraka yako hiyo hiyo kule kulekulewalikokupereka yes. watakuona unabarikiwa Amen. watakuona unaendelea watakuona unatawala Amen. watakuona unatawala Amen. sema kwa baraka ya mungu natawala baraka ni nguvu ya kiroho ni nguvu ya miujiza inayovitia vitu nguvuni, nguvuni. nguvuni. ana utawala wakimwambiawinunaf israeli warwakubarikia wao tu mungu wana wa kwenye kitabu cha kumbukumbu cha, uh, chakumbukumbularaishin alipowaambia mmebarikiwa mashamba yenu kapu lenu la kutolea unga ungayani hadi kapu la unga limebarikiwa ngombe wao walibarikiwa paka wa pakawamyahudi ikabarikiwa u kmanaake mimi nikibarikiwa if my spirit a blessing roho yangu ikipokea baraka nikienda kwa kuku wangu nikisema You are blessed okay. eh, nikisema blessed itaitika ita ikuitika ita okay. usipate usipatee mchungaji ana mstari mwanzo moja mstari wa ishirini twende ngoa kwanza mwanzo moja ishirina sita inasemaji na tumfanye mtukwayo mwanadamu ni mfano wa nani mungu. mtu ni mfano wa nani kwa mungu. so he can do what nanisoeandoatat yes. anaweza akafanya vitu kwa mfano wake yes. okay, good mungu, hmm. kiendacho... mungu amefanya nini hapo waio na mimi mfano wake naweza nikasema kwa mfano wake yes. na vitu vinaweza katokea kwa mfano ule ule aliosema yemungu yes. akasema maji afanye nini kwa Alafuna, una, una mabwawa yako ya samaki samaki wanazidi kukufat no you go to your fish pond. with tomi like yes. mwaka huu ninakuagiza mtu wa mungu anza kutambua kilichoko ndani yako anza ku baraka yako ya ndani mtu wa mungu isiishietukaa ndani yako iamishe na kwenye samaki wako iamishe na kwenye banda lako la kuku iamishe na kwenye vimbwa vyako yes. vile unavyoviuza iamishe na kwenye duka lako yes. sema baraka ya mungu iliyoko ndani yangu itaenea kwenye kila nilichonacho hapa nilicho nacho akasema mm-hmm. maji naajawe kwa wingi na kitu kiendacho chenye uhai na ndege waruke juu ya nchi katika anga la mbingu mm-hmm. mungu akaumba nyangumi wakubwa na kila kiumbe chenye uhai kiendacho ambavyo maji navyo kwa wingi kwa jinsi zao uh-huh. na kila ndege arukae kwa jinsi yake mungu akaona ni nijema sasa mungu akaona yakuwa ndege umewaona hapo yes. umewaona yes. nenda mstari wa ishiri na mbili uoneabu nuakavibarikia ah. ndege yes. ndege yes. mungu anabariki ndege alafu yes. naniambia kuku anakufa bandani ndege unajua ni senene mbayuwayu kunguru ndio kunguru kunguruwaidi ndege mungu anavibarikia anasemaje zaeni mkaongezeke uh-huh. mkayajaze maji ya baharini na uh-huh. ndege wazidi katika nchi ila hawajaambiwa wakatawale wenyewe wawe wengi tu ila wasitawale kwa hiyo kuna watu wameambiwa kwenye maisha yao tengeneza hela unavyoweza ila usijengeaangala so maneno unaliona sasa you see but they no, have no house mtu kachomekewa chip na mama ake. Nangu, baba tu nibadilishe bati hapa umeshindwa sawa baba. tengeneza hela nyingi sana lakini mpaka unaenda kaburini wewe nyumba jamaa lot ya kulala unaeda kabniemeke ot i have friends they only sleep in hotels but they have nothing of their own sikia ndege walichoambiwa umesikia ndege walichoambiwa wameambiwaje maji yajee samaki kwa wingi alafu na ndege wazidi katika nchi ila kutawala kwoyo ndege ni hivi wako wengi mno na yenyewe ni baraka yao na yenyewe ni maneno alioambiwa mtu wao wa ndani ni bit waliopewa hauwezi kuwamaliza ndege duniani kamwe maana wananeno liko ndani yao linafanya kazi kama utaniruhusu niongeze dakika zako mbili tu uniazime mi dakika zako mbili nikutoe kwenye maisha wewe nipea nipe muda nikutoe ni kwenye maisha twende twende hapo nenda mstari wa ishirii nanne ni fanye ninici fanye niniii sio baraka ii ni amri mungu ameamrisha nchi kumbuka tuwem kwasurana mfano wa nani nsisinaeza ukamrisha dalanzenwnnci naitoe nyumba nchi na yalafu yes. <laughs> oaza kuweka tofali mafundi wanaweza kuona kama chizi lakini mungu hata ina, hey, wakati anaongea ngemkuta mungu anaogea na angesema si i <laughs> wakati wako wenzako wametumwa na mganga kasote mara sita kwenyefatu masharti masharti ni mstaarabu sana nakwambia mimi kaongea na kuku Say, mimi, how do you see me kukubandanmi dytaendelea kuwapigia watu makofi maisha yako yote go there look at the clothes that you sh you, you, you sell in your shop ao a ata faa mnatoka na mnaleta faida nina baraka ndani yangu mnatoka na mnaleta faida hivi viatu vinahuzika safari hii Amen. nasema kwa jina la yesu mwaka huu yes. vitu vinakuhitikia wewe Amen. nasema ukisema na ardhi itakuitikia ukisema na nchi itakuitikia ukisema na viumbe vitakuitikia kwa jina la yesu Amen. sema vitaniitikia vita ni sema nitasema navyo na vitaniitikia na na vita ni sema nitasema navyo na vitaniitikia na na vita mtaji wangu ni roho yangu iliyobarikiwa sema mtaji wangu wa kwanza, na, wangu wa kwanza. sio kwanzasio benki sio hela na, ni roho yangu iliyobarikiwa nisikilize mtu wa mungu roho yako inaweza kuileta hela unayoitafuta yes. isaka alipokufa hakuwapa watoto wake hela hakuwapa watoto wake shamba lolote alimwambia yakobo maarufu ya mwanangu ni kama maarufu ya shamba yes. alilolibariki bwana mungu akupe manono ya mbingu yes. na mungu akupe manono ya nchi Amen. Is- yakobo akaondoka kwa baba yake akiwa na fimbo tu yes. ila siku anarudi anarudi ni bilionea wa wanyama sicheze na mtu aliyebarikiwa yes. niko hapa kutamkia kama mtumishi wa mungu yes. wa kizazi chako yes. nakutamkia kwa jina la yesu yes. nakutamkia kwa jina la yesu Amen. ukawe kama shamba yes. alilolibariki bwana watu wakipanda kitu kwako yes ikakuwe na kumea idia yoyote ikija yes. na iwe kama mbegu ya mti mkubwa Amen. ambao utakuwa na ndege watakuja watakaa juu yake ninakubariki kwa jina la yesu Amen. na ibariki roho yako kwa jina la yesu Amen. na ibariki damu yako kwa jina la yesu Amen tndawatu wakiuaufu yako yes. wakaone ni harufu ya mema wakakuone ni mtu mwema sana Amen. watu wakakukubali damuya kukatariwa iondoke kwakookeadamu iliojaakibaia ia ausanase damu damu yako yako itaanza kunena Amen. wako yaani o taaiiwaaw da aoaiaaikataotaa Yes. aleluya ah, yes. kama damu za watu zinanena yes. damu yangu ikanene kibali damu yangu ikanene vitu vyema vije ninakutamkia kwa jina Amen. la yesu Amen damu yeah. yakoikanene jononjo damuyako ikavut vilivovemaauyako ikavut vilivyo vyema damu yako damu yako ikazinene fursa pokea pokea baraka ya Na po nasema po baraka kwenye ikazinenefursaokeaaayayasemaokeaaraka Na kweyedamuyakonasemaokeabaraka yako kwa jina la laesu wtu kizazi chetu ni kama tunaenda tukiolelaolela tunaamini vidiri vyetu vitulivyosoma tunajikuta kwenye ukoo si ndowasomi nashangaa ukoo huo huo ambao familia yenu imesoma sana kuna familia ya baba mdogo hawajasoma wala nini lakini wakigusa biashara ile wakigusa mashamba ile na awana shule atai nyii na shule zenu mmebaki tu nye, nye, nye, nye. ungenge mwingi usio na mpunga ungenge mwenzie mpunga kemayweka mzigo mezani unajua mungu ni mwema sana ah. mambo ya kwenye, kila kikao cha ukooe kazi yako ni kufungua tu kwa maombi na kufunga ajenda zikija unaambiattenenechapal ah, e, mwaka huu ukirudi moshi urudi na majibue mungu akaiambia nchi izae wanyama kwa jinsi yake stariwa ishiri na nne pale mnu akasem chiaaa wa nu fanya mnyama wamwtu au hapo kenge akaumbwa fisi kaumbwa hapo chui yuko hapo uh-huh kila kitu kitambaacho juu ya nchi kwa jinsi yake mungu akaona yakuwa ni vyema alipomalizakuona yaua ivy mungu akasema uh-huh. na tumfanye mtu kwa mfano wetu uh-huh. kwa sura yetu wakatawali samaki wa baharini uh-huh. na ndege wa angani na wanyama na nchi yote pia na kila chenye kutambaa kitambaacho juu ya nchi mungu akaumba mtu kwa mfano wake kwa mfano wa mungu alimuumba mwanamume na mwanamke aliwaumba mungu akawabarikia mungu akawaambia zaeni mkaongezeke mkaijaze nchi na kuitiisha mkatawale samaki wa baharini na ndege wangani na kila kiumbe chenye uhai kiendacho juu ya nchi mungu akasema tazama nimewapa kila mche ya utoao mbegu ulio juu ya wa nchi yote pia na kila mti ambao matunda yake yana mbegu itakuwa ndivyo chakula chenu naomba urudi mstari wa anza shirna sita p isi it tusome wote ishirna sita tumalizie hapo huo ndo utakuwa mstari wangu wa mwisho na kuahidi twende kwa hiyo naomba nikuulize swali aliumbwa ili afayeje aliumbwa ili afanyeje aliumbwa ili afanyeje rudia tena aliumbwa ili afanyeje, ali afanyeje. ndege alipoumbwa akuambiwa afanye nini ndege akuambiwa anasema aliumba wanyama wa mwitu na wakufugwa wafanye nini hamna maelezo maelezo hey, maelezo ya paka aelezp afanyea okay. akasema nchi na izae wanyama mstar na kiumbe kwa jinsi yake mnyama wa kufugwa na kitambaacho na wanyama wa mwitu kwa jinsi zake ikawa hivyo mungu akawafanya wanyama wa mwitu kwa jinsi zake na mnyama wa kufugwa kwa jinsi zake na kila kitu kinachotambaa kitambaacho juu ya nchi kwa jinsi yake mungu akaona ya kuwa ni vema wafanye nini hamna ni mnyama ndo aju cha kufanya ukimsikia wakati wote hivi nifanyeje you are reduced sema an sema i rule my situation sema, naitawala mwanadamanama hvsiju nifanyejeaitaalahal yanguaniliyo sasa na itawala. Na itawala. kama ni mbaya kwa jina la yesu naigeuke na na iwe njema. njema kila wakati hivi nifanyeje yani ni wa, ni you to an animal afanyeje but every man created what to do aliwaumba ili there is jilayesunaigeukeeakiwakatinaoehi nifaejeaa wanai vipi papasi yao wanawezaje sasa kutawala hapa anasema mungu akawabarikia mstari wa twende watwendewote moj 2 go mungu akawabarikia mungu akawaambia sikiliza mungu akawabarikia koma mungu akawaambia what next is the blessing mungu akawabarikia mungu akawambia Listen to the blessing zaeni mkaongezeke mkaijaze nchi na kuitisha pale pale pale ndipo baraka ilipoishia halafu kuna semilon mliosoma languae niambieni maana ya semilon tafsiri ya kile kinukta na koma kama mjui google mjuiwote sasa what is the meaning of mi ofem alafu mnipe tafsiri angalia anachosema aziwa googling angalia anachosema mungu akawabarikia mungu akawaambia zaeni moja mkaongezeke mbili mkaijaze nchi na kuitiisha pale biblia zote zina emi zote zote zina emian semi ile semikoloni iliyoko pale ina maana maanamna <laughs> Typically between too many cla- uh, too, too, too many clauses. Uh-huh. That is more pronounced than that's indicated by a comma. Uh-huh. A sentence to the end but to continue. To end it could end, but continue sasa e maana sentence to to end but to continue maana yake nini maana yake ni hii kinachofuata kinaelezea ya hapa nyuma kwa nini hiki hapa kinafanyika au hiki hapa nyuma ni kwa ajili ya nini naelewa ndio maana ya semicolon zaeni mkaongezeke mkaijaze nchi na kuitisha semikolo ni maana yake ni ili e. ni maana yake ni so as mimi mimi smi nimesoma hgl na nilipata a ya language Kind of matokeo yangu yako baraza la why i lamitanjmtndukaaiso le neno ya hiki cha nyuma ili hiki cha mbele kiendelee imewekwa pozi, pozi ni kukwambia ili haya tusome alafu tuondoe semikoloni tuweke neno ili zaeni mkaongezekeili umeona pale Okay, sasa tufanye hivi ondoa neno hili alafu iache hivyo hivyo kama kwa sababu amesema ni a sentence inayoweza kuisha au ikaendelea sawa eh? akawabarikia akawaambia zaeni mkaongezeke mkaijaze nchi na kuitisha alafu alafue mkatawale manaake what ihave given you here will enable you mkatawale kiingereza so that you can so neno mkatawale liko hapa na neno mkatawale liko pale juu juukhomolea baraka, baraka manae imekugeuza kuwa mtuma ndiyo maana mtu, mtu aliyetamkiwa maneno ya laana na mama ake one in a is a is slave into something kiswahili mtu yoyote aliye chini ya lana ni mtumwa kwenye jambo fulani kwahiyo wanakupa uhuru wa kufanya kazi mfano yule mtu aliyetamkiwa kwamba wewe hutengeneze hela lakini hutakuja kujenga kwa hiyo ni mtumwa wa kutengeneza hela lakini kamwe hata kuja na kuwa na utawala wa nyumba yake mwenyewe I'll continue tmoro lakini nikwambie jambo hesabu sura ya sita mungu anawaambia wana wa israell othis Ma- maombi tutakaoomba dakika tano zinazofata nikesho tunataka tuombe kuhusu boldness utawala na, na ujas, ujasiri uu yaabo hesabu sura ya sita mstari wa ishi nanne mungu wan wa, imbii wa pale mungu anamwambia musa mwambie haruni na wanaye hivi ndivyo mtakavyowabarikia wana wa israeli mtawaambia bwana mungu akubarikie na kukulinda bwana mungu akuinulia uso wake na kukufadhili alafu nambia, bwana mungu akuinulia uso wake na kukupa amani hivi ndivyo mtakavyoliweka jina langu la juu yao kwa hiyo kumbe baraka inaliweka jina la mungu umewahi kuona watu wanafanya kitu fulani mahali au wanaenda kwenye ofisi fulani kuomba ruhusa fulani alafu akifika pale anapewa kimemo bwana ili faili la mwheshimiwa fulani watu wanalipitisha lile faili sio kwa sababu wewe ni kansususu kansusu ila wanapitisha lile faili kwa sababu ya heshima ya yule mwheshimio uliye mtaja mwheshimia fulani amenituma amelituma sainiyake yapate huyu mtu faili fainamba fulani memo could be the only blessing you need for you to a file. mungu anawaambia hivi hivi ndivyo mtakavyoliweka jina langu juu yao manake kuna watu mkiingia maeneo fulani jina lake likionekana mlango umefunguka angalia tena remember, jina hili halijawekwa chini limewekwa juu juu ziko zamna juu kwenye biblia ziko mbili tu juu ni hapa au hapa kwenye biblia juu ni kwenye paji au kwenye ubongo hapa juu sawa so let's say jina liko hapa juu kwa manake baraka zote zinakaa hapa sawa sawa, sawa. Yes. Let's say ni hapa manaake baraka iko hapa kama stamp. sawa yes. memb mungu aliwaambia watu nitawabarikia kazi za mikono yenu hajasema nitabariki mikono yenu nitabariki kazi baraka inaweza ikakaa juu ya kazi sawa so, saw yes. maanayake from o tha kila unachokifanya wewe hicho ndo kimebarikiwa anaposema nitabariki kazi za mikono yenu hajasifi kazi gani nenda shambani kalime kalimeb nenda kauze madaftari na penselib so blessing can be soon the on the b inawezekaa juu ya kazi au juu ya mtu n alipoatamkia baraka sura ya sita sura ya ishirina mbili wanaingia nchi inaitwa moabu mfalme wa moabu alipoona wana wa wanakuja there na wawanakujaahuo ndo utakuwa mstari mwisho twende kwa haraka haraka hesabu sura 22wale mnaotofuatilia kwa njia ya mtandao wenzetu wa stbongo anatoka haiwani muda si mungu awabariki sana siache kutoa sadaka yako tunapoenda nje ya matangazo hayo awabariki sana tuonane kesho kisha wana wa israeli wakasafiri ah. na kupanga katika nchi tambalale yeah. za moabu ngambo ya pili ya yordan karibu na yeah. na nabaraki mwana wa sifori akaona mambo yote ambayo ambayosrael wamewatendea wamori yeah. moabu akawaogopa hao watu sana kwa yeah. kuwa walikuwa wengi moabu akafadhaika kwa sababu ya wana wa israeli alipoona ni wengi moyo wake ukafadhaika ogopa sana watu wanapokuogopa na wakati w wa mwenyewe ujuiilichonch meingia tu kwenye ofisi watu ambia, hey, ametoka alikuwa duka jipya kwenye mtaa la nguo amadkaya nguoaoafa ejipanga umekuja na mtaji wa kutosha bebi kakukopesha apo akitu fulani umejizatiti watu wanakuangalia hela anaweza akaa nayo ila babu akumbariki huyo ana ndio o anasikia mjini ukiingia mjini ongea na watu vizuri sio kama nimebarikiwa nikibarikiwa yaani <laughs> naweza nikaongea na nyie au nisiongee na nyie niguse ni kuchanichana na viweno angalia moabu alipoona wanakuja alichokifanya aliwaambia kina nani alicho kifanyaawaliwambia kinanani nilisema jana nitaendelea hapa yaani ilitakiwa saa kina nani wazee jiulize swali kwa kuwaambia ni mafundi wa jantendelaualwambia mambo napozungumzia wazeeapazungumzi mti tu we unajua kabisa kuna vijana ambao awenyewe ni nini wanaweza kukupanga elfu mili na ishiri na mwanangu nikwambie kitu mi leo nimekuja kwako kama kibabu mzee yani nimekuja kwako kama mzee kwambia mwaka huu ama zao ama za baraka ya bwana safariawashindani na wewe safarii unaisogeza baraka ya mungu mbele wanapigana nayo yes. alafuunakaapembeni namna hiiatai yes. la mtu aliyebarikiwa nyakati ambazo mimi nimebarikiwa sana kufanikiwa sana nyakati ambazo ilikuwa natukana sana na kunyanyaswa sana the more you fight us, the more we are ndivyo takavyokuwa kwako mwaka huu Amen. sema roho yangu amka baraka yako ingie kazini, kazini. sisahau nilichokifundisha kwenye genesis ambacho eva alikifanya baraka ni taarifa ambazo adamu na mkewe walipewa waliambiwa sikia nakati anawaambia anawabariki d its like blessing them ni kamaanawambia hivi akawabarikiaalikuwa anawabariki lakini in real sense hakuwa anawabariki alikuwa anawapa maelekezo kwao kumbe baraka sio kusema hivi ubarikiwe ubariki baraka ni to prosper. anawaambia akawabariki akawaambia zaeni ni instruction ndiyo maana kwenye kitabu cha mia, mia 33 zaburi anasema ni kama umande ushukao kwenye bonde la hermon mahali ambapo mungu ameamuru kwahiyo baraka ni amri baraka ni amri baraka sio ombi kwahiyo wewe ukiamriwa zaeni manake hata siku hujiskii kuzaa aliyebarikiwa hata kama ajisikii kwenda kazini duka limefunga watu wanapiga simu oya oh yeah. basi tuma mtu alete mfunguo atutolee <laughs> sema nitabarikiwa wakati nataka nitabarikiwa hata wakati sitaki maana amri imewekwa ndani ya mwili wangu kwa hiyo baraka na laana ni amri zinazowekwa kwa mtu wa ndani kwa hiyo unajikuta tu you are forced to do unafikiri mtu mwenye akili zake timam mwanaume mtu mzima anakojoa mbele za watu uchi wake unaonekana mbele za watu anataka huku kuna amri namwambia vkojoa kojoa mbele za kadamnas. anakojoa kwa nini there is a command iko ndani yake anafanya nje ya matakwa yake kama kichaa anaweza kula jalalani kwa amri anaisikia nenda jalalani ukale kwa kwa anaenda siyo kusabu, siyo kusabu, anaenda sio sio sababu kwenda wahiyo anaa io amejiiia kendaanabu a command Remember, a blessing and a curse, they are both command. ambazo haziamrishi mtu wa nje zinaamrisha mtu wa ndani kwao unajikuta tu watu wanakuambia wewe umenidharau mimi mwezi wa sita kila mwezi wa sita kuna ajali itakukuta hata ajaitataakama unajiambia hivi mwezi wa sita sisafiri nakaa ndani kisu kitadondoka kutoka kutoa kenye aba o ndivyo laana zilivyo ni amri imeamrishwa ndani ni imewekwa kwenye mwli wako it will respond to when time comes. Oh my God i wish ningekuwa na muda mrefu wa kuongea nafanya hivi u mdarefuwbaraka ni amri wanaambiwa hivi zaeni mkaongezeke mkaijaze nchi na kuitisha mkatawale mkazae mkatawalenu atuna waomba kuwambnewm ndivyo inavyokifanya juu yako leo hii ninaamuru wewe mwaka huu usiingize hasara yoyote kwa jina la yesu Amen. hata mahali ulipotakiwa kuingiza hasara yes. mwili wako na mtu wako wa ndani yes. atakuamrisha usiende hiyo njia aliyebarikiwa anaamrishwa na mtu wake wa ndani unawaisikia watu waliobadranwambahvi nijisikia to niende kazini leo yani nilipofika tu Kitu icho. nini akili zake za kawaida mwili mwilimmba umechoka lala lakini mtu wake wa ndani go ndaninamwambianke baraka ina tabia ya kutawala mtu kwanza inamwamuru inamwamuru ansema kama umande katika bonde la hermon mahali ambapo mungu ameamuru kingerezansema god has ommanded a blessing god has commanded a blessing god has commanded a blessing a blessing is ommanded a blessing is acommand blesin is not a statment of beging is a commandment manaake whether you like it or you don like it you will make hmm. yakobo alikuwa ameshajikatia tamaa ila saa ilipofika baraka yake inamlazimisha atoke kwa labani Sikia labani anachosema kesho nitakuonyesha watu wanatumiaje baraka yako hiyo unaweza ukabarikiwa sana alafu akatokea jamaa huko kaambiwa na mganga hata ufanyeje utoboi ila tafuta mwanamke wa aina hii ndani yake utaikuta baraka kwa anapewa specification za mtu anayetakiwa kuoa anapewa specification unakutana na mtu ameoa kitu ambacho kwa kweli ila kaambiwa mtoko wake uko hapo labani anasemaje anasema nimejua mungu amenibariki mimi kwa sababu yako kwa sababu hiyo sema mshaara unaotaka ni kupe una mainiote menya ainataaanaho kisema ukisoma the, the, the Bible, pale pale ambapo yakobo anaambiwa na labani kwamba mungu nimejua mungu amenibariki kwa sababu yako all vkuwa wakati yakobo anaondoka labani alimkimbiza ykframeambiwana nini miungu yake eh, labani ameambiwa na Jehova? no miungu yake imemwambia oya nyumbani kwako na kmt kimsukule ndani hana activation hawajafunuliwa kujua haya wamejiweka chini ya watu alafu hao watu wanakula kupitia baraka yao alaunajt mungu Amen. Nasema mungu ame Amen. Hey, hey. Nasema mungu amekusudia amekusudia amekusudia nasema nasema aeuudayanyamoabu anawafuata waeeanailichowafuatwaeeihowabia baada ya kuwambia kwamba jeshihili litakula watu wote skiialicho kisema Mwana Hata petole, ya mto. Sikiza, mwana naomba, naomba, naomba univumilie kidogo tu uone alipomwambia baam aje kufanya nini angalia baam alichokuja kukifanya angalia anamwita baam kufanya nini kumbuka hawa watu mwanzo aini hesabu sura ya sita wamefanya nini kwa hiyo uwe na uhakika uwe na uhakika moabu amechungulia kwenye vioo vyake vya uganda akagundua hawa wauni kinachowapa maisha ni baraka ya mungu kwenye maisha yao cek anamtafuta mtu anaitwa nani baaau huyu balaki ni mfalme wa moabu ana majeshi ana risasi ana mikuki ana silaha zote ana walinzi mpakani angeweza kuwazuia hawa jamaa wamebarikiwa hawazuiriki ni noma hawazuiriki jamani tuliobarikiwa hatuzuiliki sema mwaka huu sizuiriki sema kwa sauti yako yote mwaka huu sizuiriki sema kwa sauti yako yote mwaka huu sizuiriki piga kelele sema mwaka huu sizuiriki sikiliza baraka lichokisema basi akatuma wajumbe kwa balamuabeori uh-huh. uh-huh. taeoli ulio kando ya mto paka uh-huh. ya wana wawatu wake uh-huh. kwenda kumwita akisemasikiliza tazama, ujumbe tazamatazama tazama, kuna watu waliotoka misri Ta-da. tazama wanaofunika uso wa nchiwanakaa mm-hmm. kunikabili mii uh-huh. basi njoo wewe na kusii watu hawa unifanyie mii sio uneuli unilanie If... I can get them, them. o watu hawapigwi kwenye biashara kwa sababu biashara ni mbaya kwa sababu uchumi ni mbaya wanapigwa kwanza kwa sababu wamelaaniwaanasema ah! nilaanie watu hawa anawambia wamejarib <laughs> watu na silaha zao wamejaribu sana kuwapiga wameshindwa so you can only beat them listen listen listen to me, listen to me, listen to me. unaweza tu kuwapiga hao watu wakati gani wakiwa wameukimwona mtu amepigwa kwenye biashara kwenye kazi kwenye ndoa kuna kitu amekikosa kinaitwa nini mungu akubariki ongera kwa kusikiliza maneno hayo ya mungu na jua yamekujenga yamekuinua unaweza ukatufuatilia pia ibada zetu live kwa njia ya youtube na mitandao yetu mingine ya kijamii lakini pia kama ungependa kushiriki pamoja nasi kwa njia ya sadaka na jua maneno hayo yamekubariki ni kwa 7621559 lakini pia unaweza ukaturich out kwa namba hizo hizo kwa njia ya whatsapp na mungu atakubariki sana