Hello, this is your pastor pasny kapolaninataka nikukaribishe katika kusikiliza neno la mungu tena siku ya leo biblia inasema neno la mungu ni taa ya miguu yetu na linatumulikia kila mahali tunapokwenda maneno haya yatafungua macho yako inawezekana kuna agizo ulikuwa anakutana nao kwenye maisha yako lakini liko neno ambalo neno hilo unalo siku hii ya leo karibu kwa imani musa alipozaliwa akafichwa miezi mitatu na wazaziwa. tena alifichwa kwa imani sio kwa vitenge so faith was involved to hide the boy so mama nawatoto y must have faith enough imani inayotoshea kuficha watoto wako Do you have that kind of sali ni hili wakati unakuwa mama yako alikuwa na hiyo most of us we are not sure. so kuna vitu tunavipitia leo hii I'm not saying he, this so that we can blame our parents. no fact ya kwamba mungu ametufunulia lazima atupe majibu sasa tunasovuje tunatokaje utumwani umeelewa wa watu mungu yes. so on s- sunday anasema kwa imani alipozaliwa so mungu nilipozaliwa mimi probably there are things that to be hidden from nilitakiwa nifichwe lakini sikufichwa navyo mungu sasa nimekuwa mtu mzima nimejua nipe rehema chochote ambacho kimeniingia au kimenigusa kimeniletea shida nirehemukuona mkunga anapokea mtoto akanako kana kierere Mbona mzembe mzembe mbwanamzembemzembe ongea sawa anamsaidia mtoto kuamka ndio siku yake ya kwanza kutokea duniani the first word anasikia Some of you kwa kuwa tu bebi akuja kukutembelea hospitalini ulipojifungua up uchungu ukagr juu ya mtoto Some of you, sababu mimba zenu zilikataliwa na baba au wewe mtoto wako alikataliwa na baba wake, Let me tell you to be in the nation wakeoto okay. ithetiokuna kitu kinaitwa peace that surpasses amani ipitayo akili iyo manayake hata akili yako ikiwa imekuwa c na storm of life your mind has peace inaitwa beyond understanding beyonsibibl inaita amani ipitayo akili iko tu ndani yako imekaa akili yako things are not okay, but you at peace ni mafrustration ma wanawapelekea watu kwenye maaddiction mafrustration wanawapelekea watu kwenye maulevi mavitu magumu kuna kitu tu kimepita hapo katikati mtu huyu hawezi kutoka sasa kasababu amekua akikizoelea sasa kimekua ni shida kwenye maisha yaenamjua mtu mimi kwa sababu tuya kuferi darasa la saba, hmm? darasa la saba uliko ukaa kizembezembe na wenzako uko hata kama vuta, vutavuta sigara poteza mawazo na nini hizi ni kama kababua wa kulevya mkazi yangu kama mtumishi wa mungu mwaka huu is to fix you as, much as i huuaa ili mwaka huu uone test. mwaka huu mi nakupele naitwa onjeni muone yakuwa bwana yumwema hivi ukikaa kimungu na mambo ya mungu inakuaje hivi ukiwa sawa na mungu ukipokea baraka yake nini kinatokea masikio haya nje, ya nje yanasikia sauti yanasikia maneno na sauti lakini ndani mtu wa ndani anasikia kilichoko nyuma ya yale maneno kuna kitu kinaitwa intention to the speech kwahiyo wengi mnaweza mkawa mnasikialakiiayaleneno like in kusemwasio wote That is na kambie, yako imejaa iko fully waambie watu wakitaka kukuona sehemu nyepesa ya kukutana na wewe Millennium towers mtana wewet saa t a nusu jumapili zenu zimeshakuwa zimesha kuwatayarikwa hiyo ukitoka tu kanisani toka kwa ukimalizana na mchungaji wako na mtumishi wako wa mungu si <laughs> unajua so topic za mwalimu anaendaga mbele zaidi mm. PTK is about to roll it up <laughs> nyanyua wa mkono wako juu sema bwana yesu leo tena tupeleke viwango vingine usituache kama tulivyoingia tupe kuiona neema yako katika jina la yesu tupe kufurahia baraka yako katika jina la yesu tujalie ku access. siri za ufalme wako ili mungu tupate kuona mema ya kitujia kwa jina la yesu amen asema kwa imani musa fichwa muulizako wewe ulifichwa watoto wako wamefichwa musa nafichwa alikuwa anaelewa so watoto wako sio lazima waelewe but wewe kama mama yao wewe kama baba yao kuna kitu unafanya kwa ajili yaonasema yes. mama wake musa akajenga kisafina my mamake akajenga kisafina hmm? aliyejenga kisafina sio mungu ni musa uko mama wake musa Mm-hmm. kwa imani musa alipozaliwa akafichwa miezi mitatu na wazazi wake kwa sababu waliona kwamba ni mtoto mzuri umeona kale katoto kao kalivo kazuri yani hawakumficha mbie ficheni walimficha kwa sababu waliona mtoto ni mzuri uaooc Kwa wivu mkubwa kwa sababu there is a reward awkunathe wa youae dealing with your son, the way you so the waoae eai wih yourdtr reward befoe hasira zako fich ujinga wako make sure your fich esueyou oo akupona pona there are things you have to leave for the sake of there are people kuna aina ya watu you have to apart with them watukuna siri mungu atakufunulia ambazo wengine awawezi kufunuliwa imeandikwa kwenye bibilia mungu aliwambia ali malaika wakati ameenda kumtembelea Abraham iko mwanzo pale mungu anamwambia malaika hivi je nimfiche abraham ninachoenda kukifanya sodoma wakati najua abraham atawafundisha watoto wake kunicha mimi watu idutwa wa children inamfanya mungu atufunulie sisi mambo ambayo watu wengine wamefichwa mungu anajua nikimwonyesha huyu namna ya kufanikiwa atawafundisha watoto watotowaeabau dnia ya mungu sio apatikane kwenye kizazi cha mababa zetu alafu kwenye kizazi chetu akosekane. mungu anatamani awe ni asaeu ntamani wa kizazi wazaz so, unapomlea mtoto wako katika maisha yanayofaa unapomsaidia mtoto wako mtotowako katika hali ya kuhofia mungu unapomsaidia mtoto wako kuwa kuwa na mungu unampa mungu ya kesho. unageuka wewe la naosadia n how is it possible you are who you i mean access your cash, read there genesis chapter number 15 just after 10 by kisha watu hao wakaondoka huko wakaelekeza nyuso zao sodomamwanzo 86 hii ni baada ya, ya hawo watu <laughs> mstari wa kwanza bwana akamtokea abraham katika meloni ya mamre alipokuwa ameketi malangoni paema yake mchana wakati wa hari akainua macho yake tazama watu watatu wamesimama mbele yake nisikilize mtu wa mungu mtwaun etoetoe nani amemtokea e... nani nani amemtokea amemtokea je abraham alipoangalia alimuona bwana sema aliwaona watu kwahiyo bwana anaweza akanitokea mimi na wakati mimi naangalia mtu amevaa shati na nabut na buti na bwana bwanaananitokea You, you get what I'm yeah. bwana akamtokea abraham katika mialoni ya mamre alipokuwa ameketi langoni payema yake wakati wa hari ya mchana kisha akaona watu watatu so there are men. kuna watu ambao wakija wanakuja na bwana Amen. so bwana anakuja kwenye nyumba yaa bibinasema hivi akainua macho yake akaona anatazama watu watatu wamesimama mbele yake naye alipowaona alipiga mbio akawalaki kutoka malangoni pahema akainama paka nchi mstari wa watatu akasema kama nimeona fadhili machoni pako na kuomba usinipite mimi mtumwa wako na yaletwe basi maji kidogo mkanawe mkapumzike chini ya mti huu nami nitaleta chakula kidogo mkaburudishe mioyo yenu baadaye mwendelee iwapo mmemvia mtumwa wenu wakasema haya fanya kama walivyosemamajini bwana yupo katikati ya wale watu watatu na wajamaa jamaa alipowaona cha kwanza hakupeleka maombi alipeleka chakula ba anakuja story nsema msiache kuwafadhili wageni maana wengine pasipokujua kujua hapa abraham alikuwa ajui anasema pasipokujua waliwafadhili malaika pasipokujua he never knew that these are angels alijua na wahudumia tu wanadamu wa hivi basi Ib- ibrahim akaenda hima akamwambia sara himiza vipimo vitatu vya unga usafi ukande mikate ibrahimu akapiga mbio akaenda kundini akaleta ndama wangombe aliye laini mzuri akampa aka mtumishi naye akaimiza akaiandaa akatoa siagi na maziwa na ndama It was a really, really, really lunch. wa kumi anasema akamwambia hakika nita kurudia mm, udiat akamwambia yu wapi sara mkeo my I mean, uh, abrahakuandaa chakula eeio so you know, ou a certain dimension ya mungu kuanza kuongea vitu kwenye maisha yetu ambavyo akuwa amepanga yo yes. ni hapa wanapita walikuwa wanapita in the ukienda mstariwa kui siaram nyumba yake likuwa iko njiani hawa watu alikuwa wanapita kwenda sodoma then wakati anapita njiani akawashurutisha akawashurutisha wapokee chakula chake then, wakiwa wamekaa kwenye kiti emthis y ameahidiwa siku nyingi atapata mtoto t ahadi za mungu ni ndiyo na amina sawa Tumeajua kuwa vichwa swali ni hili. ni hili wangapi kati yetu kuaaoi hiliagai iyet aumatokeo yako ylunaajamaa ya i <laughs> men of god i want you to sit down and find a way to eat from my a see what wakiwa wanakula jamaa ajaelez jamani msinione hivi mi iaaemb hakuwa anajua kama wanayuo katikati yao usisahau kwsaau bb inatuambia kwenye kitabu chaibraia kwa imani msiache kuwafadhili waekwa sababu wengine waliwafadhili malaika pasipo kujua so ine a he never knew that. anajua so he was doing, it as he was doing to alikuwa anafanya tu kama anafanyia wanadamu wa kawaida okay. wakamuuliza yuwapisara mkeo akasema yumo yemani akamwambia hakika Nitakuru, nitakurudia wakati kama huu mwakani natazamana mimi nakuambia katika jina la yesu wakati kama huu mwakani na mimi ntakurudianinakurudia baadhi yen mtakunatokea kwene nyumba zenu wenyeweninakurudiahleo yes. hey, ni siku ya mwisho ya maombi yetu haya y su kabla tujaongeza siku zetu mbili za baadaye nasema wakati kama huu mwakani yes. januari mwaka b 2s yes. tukiwa tumekaa hapa kwenye maombi yes. kwanza kabisa utakuwepo aieuuhai wako hautaibiwa yes. nasema wako hautaibiwa yes. hautakuwa autakua umelazwa yes. hautakuwa autakuaosiptalini yes. baadhi yenu mko hapa mwakani wakati kama huu yes. takuwa na vipete vyetu vidoleni Amen mtakuwa mnatokea kwenye nyumba zenu wenyewe mtakuwa umepaki chuma yako nje pale mtakuwa umetokea ofisini kwako wewe ambaye hauna kazi mtakuwa umetokea kwenye biashara yako Amen. kuna watu mtakuwa mmetoka na vitoto vyenu vichanga yes. ninatamka kwa jina la yesu ikatokee kwako kwa jina la yesu unwatu mwakaniskamhnikiwa yes. nimesimama madhabauni siku ya kumi na mbili yes. utasema hiv ninakachanga kangu nilikuwa sina watoto kwa miaka nane mungu amenipa nilikuwa yes. sina kazi miaka yote mungu amenipa Amen. ninakutamkia kwa jina la yesu Amen. we ambaye umeamemalizac yes. na hauna kazi yes. iko kazi yako saahii kwa jina la yesu Amen iko biashara yako saah kwa jina la yesu Amen. liko kampuni lako saahi kwa jina la yesu Amen. Amen. My is, hapa hawa watu wanamwonyesha abraham na mkewe docho lenye gaino wanamwambia hapa kuna gaino mmoja tunamjua yuko south souafrica wanamwambia hivo ooaliwambiatu maneno nami nachokwambia hapa you know you know yes. na ninini wa sababu hiyo kama yalitimia haya inatimia na kwako piaamni baba yetu wa imani yes. nami nasema kwa jina yesu Amen. mwakani muda kama huunasema yes. hi yes january 2024 yes you will have a testimony to testify amen mark these words in the name of jesus amen hata wewe unayenitazama kwa njia mtandao kwa television yes mark these words in the name of jesus amen mwakani muda kama huu yes. ndio tumeununua ndio tumeununua future yetu hivyo amen nasema ndio tumeununua future yetu hivyo amen just because you are here yes I speak in the name of jesus Amen. mwakani majira kama haya una ushuhuda wako Amen. mungu anamwambia mwakani nitakurudia na mimi nitakurudia tazama anasema sara mkeo atapawa atapata mwana wa kiume wala aseme atapata mimba yani munguyaimba ishaisha wani i imesema utapata nani utapata interview saisha mi nimezungumzia kazi nimezungumzia nini hapa ani mesema utapata kiwanja mi nimezungumzia nyumbaeuya mwakani majira sema mwakani majira kama haya mgeokie yeah. okay, jiranako mwambie mwakani majira kama haya mwakani majira kama haya nina jambo langu bibi anasema basi abraham na sara walikuwa wazee sana the impossible situation na umri wao ulikuwa mkubwa na sara alikuwa amekoma katika desturi ya wanawake kwa hiyo sara akacheka moyoni mwake mwakew sara akucheka kicheko wapi kama ambavy moyoni mwake nawekuna kituis toaw sasa sasanataka niwalinkie hiki kituko na somo langu la mtu wa ndani la anga la maneno sara alichekea wapi sara alijua mungu ukicheka kwa nje na anasikia alicheka wapi angalia anasema hivi sara akacheka moyoni mwake twende wote akasema wapi anasemea wapi hapo anasemea wapi so wafundishe watu wa mungu kuanzia leo watch out what you sa wen youo sa ati andika status yo out what you say when you dont say at mungu anasikia narudia watch anasikianarua <laughs> watch out what you say when you dont say athi wakati huo aneesikia peki yake ni mungu na viumbe visivyoonekana kwa machwo a y sa e yu sa hayo maneno unayosema ukiwa usemi kitu yana nguvu kuliko maneno unayosema nje njehuko nje unaweza hivi kasemahivi tajiri mi nayaweza mambo yote mi nimefanikiwa mi mwamba huku ndani nasema huyo kweli siku hizi hizi dini na nitakuwa meli nasemamimi huyokidini aavo m jivigvia kifusema mimi kifu, asema, hey, mimi, mimi. Hey, mimi nitafanikiwa kuliko ndugu zangu wote sema kwa ujasiri wako nitafanikiwa kuliko ndugu zangu wote haleluya sema mwakani majira kama haya itajulikana sema mwakani majira kama haya kitaeleweka Kita bib anasema sara akacheka moyoni mwake akasema ni wapo mkongwe namna hii we kazi mii nimetafuta tangu elfu mbili na kumi na mbili hamna kitu anasema mwakani muda kama huu utapata oh. mtoto sara akacheka moyoni mwake akasema ni wapo kikongwe nitapata furaha na bwana wangu mzee haleluya mstari wa kumi na tatu ona mambo ya ajabu ayi bwana akamwambia sara this watu wa mungu sara alikuwa ndani abraham na bwana wako nje sawa sara yuko ndani and then mungu anamwambia abraham huku nje anamwambia hivi sara Anambia, mbona sara amecheka akisema kasikia mungu ila abrh ajasikia akisema mimi kweli nitazaa mwana nami ni mzee na wch nataka leo nikuonyeshe kitu cha ajabu kwenye haya maandikokidog ni kuonyesha kitu cha jabu angalia sara alichokisema moyoni mwake na angalia mungu alicho kwenye kile alichokisema sara mungu hajasema vile vilevile sar alivyosema alichosema mungu sara amesema sicho alichosema ila alichosema sara ni kitu kingine unaweza ukasema mimi sinahela lakini implication yake mbele za mungu tafsiri yake inaweza inawezakawa ni Let's read it again. Hivi. Basi, ibrahim alikuwa mzee mstari wa kumi na moja anasoma tuko wote tufuatilie wote twende wote siwasiki uh-huh. mstari wa kumi na mbili <coughs> mm-hmm. maneno ya sara mnayasikia naomba tuyarudie maneno ya sara sarsara akasema tuende alichokisema ni wapo mkongwe please mark the words ni wapo mkongwe nitapata furaha na bwana wangu ni mzee mstari unaofuata bwana akamwambia ibrahim twende angalia bwana anachokisema akisema ehe mimi kweli nitazaa mwana nami ni mzee yeah, esara yeah, alisema hivo so there is what we say and there i what c to heaven aoi to thepreioof what wesa kuna tunachokisema sisi na kuna kinachofika mbinguni kulingana na tulichokisema narudia tena watch out what you say when you dont say anything vina maana mbele za mungu kuliko maneno yako wa mdomoni ndiyo maana watu wengi wanasema hivi mimi nimekiri nimeamini nikakiri nikasema lakini havijatokea ulipokiri uliposema nini kilitokea euki jirani yako wambia ukimaliza kusema moyoni uwe makini usija ukawa umejiingiza shimoni mwambie tena uwe makini unapoongea usija ukawa umejiingiza shimoni haleluya twende tumalizie hapo mstari wa kumi na nne mm-hmm kuna neno gani gumu la kumshinda bwana mungu anauliza je kuna kuna neno neno gani gumu kumshinda bwana gani gumu la kumshinda bwana <coughs> ni hiyo nyumba ni hiyo kazi ni hiyo ndoa ni watoto je kuna neno gani gumu la kumshinda bwana sasa mtumishi mimi umri umeenda sijui kama nitaolewa na nikakwambia wewe watu wanaolewa kwasababu wachn wa, wa, wa, wa, In the of fact, wengi walio kutangulia wamepaki magari yao pembeni safari imeisha tulia aya mambo wakati mwingine maturity itaji maturity <laughs> mm-hmm. maturity mzee ukue ukimaliza kukua ndio uoe tuendelee na anga la maneno nisikae hapa nikikaa hapa aea mchungaji ametuamulia nimesema tu tukue na sio umri peke yake ukulia ukiwa ndani ukitaka kukua ukiwa ndani tayari ni shughuli kuna maumivu kuna kuvimbishana sura lot of grace anayeongea na wewe hapa ni kikongwe miaka grace to grow ukiwa ndani ya ndoa a lot of grace meema kubwa na nyingi na ndio maana uanda unashangaa wazee wetu wameweza kukaa na ndoa zao fo40 lakini sisi watu wakiwa na miaka ishirina saba ii 8 wameaana hapa ishira tau ihia 7 to grow si imeshindikanauwna kwa hiyo punguza mtwetwe kuuwa kwanza kwani unashindana na nani maisha haya ykwako peke yako unataka kumuonyesha nani maamt watakuja kuishi na nawe uko ndani kwamba je nikaolewa na mi mtumishi niombele maamti wangu wenzangu wote wameolewa unayajua wanayopitia uko ndani unayajua kila mtu ana neema yake lew anachokwambia usipate pres mungu akiweka ndoa mkononi mwako hewala hajaweka bado ana sababu labda anakuepushia majahivo unajua kuanza stor kumuelezea bofrendi mpya kwamba niliolewa nikaachika au tukaachana o no, mimi nkazaa hapa nilipo mda huo mda huo uko kwenye kisete au ishiina saba umekuaka portable unaelewa unaoleka kabisa jamaa anakuja unasema la nielezeni na mtoto tayari ataelewa huyu uu yako inadundadunda unapata hivi nikimwambiana mtotoata iacha unaanza unadanganya danganya, danganya. unazungusha zungusha vimambo maana mtoto wa dada huyu maana mtoto wa mamkubwa mana ni mtoto wako mwenyewe unamkana unajiuliza hivi mi ningesubiri ningepungukiwa nii ona kakaa watu analoo nzuli ona uyo navyonipenda uslkwalifaamimi mi nawambia tafuteni hela ili ukipanda ndege kwenda dubai ukutane naye kwenye ndege au uwanja wa ndege tatizo lako kerekinakusumbua hujazunguka dunia bado hujamaliza tu... give yourself some time you know grow first, grow ujamalizaokuwa kwanza hujawaona bado ukimaliza kukuwa you say now nimesafiri angalau nimefika south africa nimefika nairobi you know nimefika rio riodjniro nimeingia dubai nimeingia oman mimeona vitu mbalimbali sasa nimeamua huyu kutoka njombe ndo anaw umewaona waudi tu ume boli mwanangu maisha ndo kwanza yanaanza maliza chuo pambana tengeneza mji wako baada ya hapo you move on hizi hizi nakutana na kijana wa watu maskini ya mungu umemwaisha kumtoa kwa mama wake wakati kijana watu awwajakua sara sawa kwa hiyo sara akanani <laughs> my generation tutapunguza divose kwenye nchi hii itapungua kabla hujaolewa au kabla ujaoa nakushauri kana watu si saba waliowa tyarisi chochote kidogodkila mtu ana yakesia ukachuua kaaand akwako ziwe saba ziwe ngapi usisikilize mbili ziwe ngapi namba ya ukamilifu baada ya hapo zile senario saba nazo mbele za mungu asema bwana yesu nimesikia ya kapwipwi nimesikia ya amina nimesikia ya huyu na ya huyu na ya huyu bwana naomba unikumbuke <laughs> <laughs> <laughs> aleluya bati ya kwako itakuwa njema kwa jina la yesu akuwaa yakwa itakua nea nasema yakwako itakuwa njema kwa jina la a It takes a lot of grace to grow ni nyingi sana ulikuwa una wana umezoea kwenda nao kwenye movie mpaka saa saba saa nane usiku mnapiga stori shaoa wana unamalizana nao saa moja sa mbiliyaboykshib nasatuna rafiki yangu yanguuso muda wa devi. ni muda wa al na wana wanaanza kukutenga amba kashaoa chaneni ay wana wanaanza kukwambia unajua ukisikiliza sana mademu mwanangu utachelewa sana <laughs> tatizo lako mwanangu nasikiliza sana mke wako ah, pole, pole wana wanaanza kuingizia pride moyoni wanaanza kuingizia kiburi naanza kusemaf hata marafiki zangu aniambianwanawake n ah, mke wako anasema kama kamamarafiki zako anakupenda kuliko mimi wasikilize dada ananyamaza kimya hasemi tena unafanya mradi chaka hela imezama maisha amepotea umechoka sahizi unajifanya uko bize na wana wana awajaoa wana wana vitu vyao naelewa maona bwana wana wana warembo wao na awajaoa ko unaanza kuona mwana ana kitu kikali Yes, nakuta mwana akabadilisha kitu Sadia, unaanza wnoni wake taratibu ndiomaa vvi anasema mazungumzo mabaya huharibu tabia njema njemaianza una aa kaongea wana akaanza kukusogeza mdogo mdogo mdogo mdogo kaanzakuona hivm nimewai marriage na usemi mdomoni unasema wapi ambaye anasikiaga nani masnakambia mliolewa jamani nyumbani mwai nyumbanimwnma naema jinga yule angeniacha kidogo mi nile maisha nini kimenituma sahizi uko hapo unatia huruma hapo umekaa kila saa inafanya saaonafanya sinkapigiwa simu hapa Pah! kumi na mbili saa moja nyumbani omweki za watoto uenzanaambiwe hey! leo tunakutana ah, basi tulisaa kumbe umeolewa haya unaanza kusema hivi hivi mi niliwai nini ndio yale mambo huko ndani ya ndoa unaanza kuishi kama kabinti ambayo wakajaolewa naanza kufanya vituko aibu za mjini zote zinakuangukia shaoleo saa hizi mama wa mtu polepole spidi yako hiyo nyepesi ah, maisha bwana wacha tendee na injiri goki okay yako ya kama unaona hana pete mwambie tulia punguza nukieeyatakushinda unajua yani, miaka ya siku hizi ni kama kmayni ndoa na yenyewe ni kama kamach fulani hivi yani ko kila mtu anataa kuachiv kuwa na ndoa mungu akupa neema ya kuolewa oleka kaa nyumbani kwako tutoto kama ujapewa hiyo neema usijioze mambo ya kupresa watu i unaenda nyumbani asa, asa, asa, uje uje siku moja utamkiwe neno gumu uambiwe kwanza mi sikutaka ulinilazimisha sku nimejiandaa unajua Ma una maharaka siku zote unamiarakaunamrakisb una una <laughs> <laughs> anyway, mwakani majira kama haya mungu atakupa ndoa yako mwenyewe uwezi amini wanaitikia haya mungu atakupa ndoa yako yakoaeluya mungu atakupa maisha yako oh god muda unaenda all right yakomuda unaendasawa kwahiyo sara, sara akasema wapi moyoni ombeni ombeni lets bado, bado. nawala Na usizuge yaniomba kwakumanisha mungu mimi nipe mme anayejelewaaimungu sitaweza sto nazozisikia zajeni sitaweza umyo wanu mdogoowa moyo wangu mdogo sitaweza stawezamu nanijua umeniumbakanipakamoyo Umeni kadogo sitaweza mungu mimi isadisainisaidie kuja kutoa mtu baa kuburuza na mtubtukimaliza kuomba maombi ya namna hiyo huo unauliza maswali vizuri hayo mambo mmekutana baa halafu siku zinazimtu namwambia na hivi mbona sisi tulikucana a l lakini na maisha yetu mazuri tu mtu wa mungu niliwahi kukuambia siku moja asiyeabudu mungu wako asikufundishe ya kukaa na mungu wako mungu wako kuna vitu anataka ambavyo miungu yao okay. miungu isokeiuyo soe nasikia mtu unaona kwenye mitandao ya kijamii fulani kamtukana baba ake fulani kamtukana mama wake alafu ah, bado ni maarufu bado ni tajiri Sifi, ah sahiviumbe ukitukana aina ishu we mshuo simchanganye mungu wako amri yake ya nne amri yake ya nne anasema waheshimu baba yako na mama yako upate kuwa nae siku nyingi upate kuwa na heri na siku nji katika nchi akupayo bwana mungu wako manayake nini unajua maana ya kuwa na siku nyingi maanayake kama mungu amekupa fild ya mziki udumu siku nyingi kama mungu amekupa eld ya biashara udumu siku nyingi na sio tu kwenye hiyo field lakini pia kwenye uso wa nchi hudumu siku nyingi usije ukapotea sasa wewe umewaangalia wasanii umewaona watu mashuhuri mjini wanatukana mama zao na wewe vitu vya kuiga You should be very careful about it. This should be your guideline. If it is not in the Bible, then it is not mine. Oh, no, yeah. If it is not in the Bible, then it is not mine. And. if it it is is not not in the bible then it is not mine kwa kiswahili kama haiko kwenye bibilia basi hiyo siyo kwangu huko amewambia wa waheshimu baba yako na mama yako unajua vitu gani kwenye maisha kuna vitu ambavyo ni vya ajabu sana kwa nini mungu anajali sana watu waishi na baraka niliwaambia siku ile ya kwanza kabisa kwa nini siku ya kwanza kabisa wanadamu wanaumbwa god had to bless them why manaake baraka inatulinda kama vazi kwa sababu kwenye uso wa nchi kuna vitu vinawatafuna watu wengine kuna mishale ina rushwa kuna vulnerability inaendelea kwenye uso wa nchi ambayo kama mtu haana baraka ana hatari nalewa nacho kisema yes. kama mtu hana msaada wa baraka ya mungu hawezi kuwa salama asifiwe salam anasifiw nalea nachokisemanalenachokisema na kuna maisha ya myahudi na kuna maisha ya mataifa hawa watu ni watu wawili tofauti ndio maana anasema msifuatishe namna ya dunia hii manake nyinyi mna namna yenu ya kuishi you your your style you have your ways your ways utakaa salam bwana asifiwe mstari wa kumi na sita kisha watu hao wakaondoka huko wakaelekeza waka nyuso zao sodoma hmm. ibrahimu akaenda pamoja nao awasindikize bwana akanena je nimfiche ibrahim jambo nilifanyalo akiwa ibrahim atakuwa taifa kuu je nimfiche so, tusome wote soma kila ram jambo nilifanyalo nilifayao akiwa ibrahim atakuwa taifa kuu hodari na katika yeye mataifa yote ya dunia watabarikiwa Aha kwa maana nimemjua ya kwamba kwa maana nimemjua nime ya kwamba angalia ana baraka ya kuwa taifa kuu ana baraka ya kuwa taifa udari alafu mungu hivi kwa maana nimemjua kwa maana nimemjua ya kwamba eh? atawaamuru wanawe atawaamuru kina nani wanawe kina nani wanawe. Kina nani, kina nani? hii ndo inamfanya apate rad ya kufunuliwa siri ambayo taifa zima linalokwenda mbele yake Imagine, mji unaofuata okay, istaj miji ma, kwa majina let's say, unaenda mji fulani ule mji mungu anataka kuufanyia mambo ya ajabu aangamize watu andthen wa, watu wa ule mji hawana taarifa hawajui lakini mungu anamwambia abraham because of what you do for your children im tellinthis naenda mji wapo naenda kuangamiza watu niwaulize swali hivi unafahamu wakati wa nuhu hmm? du you know jamaa alijenga safina na alipojenga safina aliingia yeye na watoto wake mwanaake nini god cares for the generation what we do for our children wako kiolela give give them them too too much money twkoendani rahisi sana kwa sababu ya utandawazi na ufahamu tunafungua akaunti mbali mbalimbali wangapi wana akaunti za watoto hapa na akaunt maalum ya mtoto mtotowakosnuu aunamungu akuangalie mara yambii kama una akaunti ya watoto nmono juu All right. kama una akaunti ya watoto ya fedha yaaun ya sasa huku nje akaunti ya fedha ina kama milioni kumi hivi alafu ya pree sasa yar haizidi hata laki mama prayerless. baba mbilimamababa baba ake ndo likutana naye kule najua menee ikutana naye jamaa ataakumbuki bara ya mwisho aliuzia kanisani linitumeishia hp kuna haja mimi kuendelea watu wananiangalia simisha elewanwatu angi oyoni mwake mchungaji mchunaimpa untaj atakachokifanya kwa mtoto wake kinampa yeye riwadi ya kufunuliwa vitu na mungu so ev mungu kwa kuwa anaona kabisa huyu mtu amemaanisha juu ya uzao wake kwa sababu hiyo what i will do do children gives ake hivi tunawapeleka watoto kwenye mashule ambayo macho yetu hayaoni wa hatujui wanafanyiwa nini huko mashuleni wanapobaki nyumbani na wadada wa kazi hatujui wanafanyiwa nini lakini watie moyo wazazi wenzan biblia haituelezi mama yake a na abednego wakati wanachaguliwa kwenda shule ya wakaldayo haisemi mama yake alikuwa anafuatilia nyuma ila thing wale watoto walipandiwa kitu chema by the choices of their life wakiwa wako kwenye jumba la kifalme wanaongea na ashipenazi baba hayupo mama hayupo jumaapili tunamwambia mungu kwamba hata tukiwa sisi hatupo watoto wetu watafanya right choices yes. in our absence amen baba hayupo mama hayupo biblia binasema walikuwa ni vijana wadogo wa wakiebrania mfalme ametengeneza kitu kinaitwa posho ya mfalme wanamwambia ashpenazi mkuu wa matoashi kwamba sisi hatutashiriki posho ya mfalme biblia inasema kwa maana waliazimu wow. hawakuazimiwa na mama Hawa oh my god, oh god. haao our, our children mbele ya kizazi kilichojaa ushoga na usagaji watoto wetu wanasema no wao hawajasikiwa mtoto abunduki haujawapigia sehemu za mwanangu Yazari, mm, mm, mm, mm. elimu zinaingia za kila namna kwenye uso wa nchi jamii iko corrupted mitandao ya kijamii iko wazi utandawazi uko wazi mamvi tunayoangalia makatuni wanayoangalia imekuwa implanted huko ndani we really rescue our children kwa kuwafuatilia no binasema bwana asipoulinda mji au lindaayanafanya kazi bure so we we must be serious enough to to take care of what we carry. listen to me mama yako anaweza kulaumiwa kuhusu wewe lakini ulichokileta duniani uliamua ulikaa nacho miezi tisa yu kwamba kitazaliwa kuzaliwa kwake wewe ndo umekieruhusu yu hiyo kitu kuzaliwa it was just a seed likaandaniya tumbo lakokikatoka kwenye uso wa nchipipa kiua sijaizalia kuzima watoto watoto wangu hawataniaribikia kwenye mikono yangusema kwa macho yangu nitaona watoto wangu akivipandia viti vya vitivy ara hii itakaa juu yetu na itakaa ju ya watoto wetukwajina la yesnasema itakaa juu yetu na itakaa juu ya watoto wetu kwa jina la yesu a kusaidia mtu wako ndani kwa dakika chache alafu tuingie kuomba soma kitabu cha hesau sa ila tulianza pale sasura ishina bili kuanzia mstari wa kwanza yes, sir. kisha wana wa israeli wakasafiri na kupanga katika nchi tambarale za moabu ng'ambo ya pili ya yordani karibu na yeriko na balaki mwana wa sipori akaona mambo yote ambayo israeli wamewatendea wamori moabu akawaogopa hao watu sana kwa kuwa walikuwa wengi moabu akafadhaika kwa sababu ya wana wa israeli moabu akawaambia wazee wa midiani sasa jeshi hili la watu litaramba vitu vyote vinavyotuzunguka kama vile ng'ombe wa rambavyo majani ya mashamba mm. na balaki mwana wa sipori alikuwa mfalume wa moabu zamani zile basi akatuma wajumbe kwa baalamu mwana wa beori hata petholi ulio kando ya mto mpaka nchi ya wana wa watu wake kwenda kumuita akisema tazama kuna watu waliotoka misri tazama wanaofunika uso wa nchi tena wanakaa kunikabili mimistariunaofata tusome wote basi njoo wewe na kusiu watu hawa maana wana nguvu kunishinda mimi labda nitawaweza tupate kuwapiga mstari wa kumi na akajibu akawaambia watumishi wa balaki kama balaki angenipa nyumba yake imejaa fedha na dhahabu hmm. siwezi kupita mpaka wa neno la bwana mungu wangu kulipungua au kuliongeza basi sasa nawasii kaeni hapa tena usiku huu nipate kujua bwana atakaloniambia zaidi hasira ya mungu ikawaka kwa sababu alikwenda malaika wa bwana akajiweka njiani ili kumpinga tulisoma siku ya jana hii tukasema kila malaika wa mungu aliyeachiliwa kulinda baraka yetu apinge kila mtu anayekaa njiani au anayesafiri kutufanyia ubaya yes. inasema kwa jina la yesu hii si tu njiani hata maofisini kama vinywa kukamatwa na vikamatwe kila kikao kinachoandaliwa kwa ubaya wako ili kukutendewe ubaya yes. malaika wa mungu aingilie kati kuvuruga vikao hivyo Amen mashauri shauhayaa vikao hayatatimia kwa sauti mtu wa mungu mashauri yao hayatatimia kwa ia a es hayatatmia kwa jina lass la la la la ule punda akamwona malaika wa bwana amesimama njiani na upanga wake mkononi mwake amekwisha kuufuta wakituma paka paka watamuona malaika Amen. panya panya watamuona malaika Amen. wakituma mende mende watamuona malaika sema chochote, watakachotuma. chochote watakachotuma. Malaika ataonekana, malaika ataonekana. Here. There is a movie here. Punda anamuona malaikasmchochote watakachotumactewatakachotmmaaikaataonekan So, kuna viumbe vinavyoonekana kwa macho ambayo siyo macho ya damu na nyamamstariwa ishii na tatu na yule punda akamwona malaika wa bwana amesimama njiani Aha. na upanga wake mkononi mwake amekwisha kuufuta punda akageuka upande ili kuiacha njia akaingia shambani hmm. baalamu akampiga punda ili kumrejeza njiani kisha malaika wa bwana akasimama mahali penye bonde katikati ya mashamba ya mizabibu tena penye kitalu upande huu na kitalu upande huu yule punda akamwona malaika wa bwana akijisoutani akamseta bahalamu mguu wake basi akampiga mara ya pili malaika wa bwana akaendelea mbele akasimama mahali pembamba sana apakuwa na nafasi ya kugeukia mkono wa kuume wala mkono wa kushoto yule punda akamwona malaika wa bwana akajilaza chini ya balamu asira yake balamu ikawaka akampiga punda kwa fimbo bwana akakifunua kinywa cha yule punda naye akamwambia punda wanaongea ila tu bwana amefunga vinywa akamwambiab kwa hile, uh, uh, ya punda sio kuongea punda anaweza kuongea kiingereza anaweza kuongea kiswahili ila bwana amevifunga vinywa vyao kwa hiyo nyoka kwenye bustani ya eden tunakubaliana aliongea yes. yes. yes. ila mungu amefunga vinywa vyao kwa kusema hayo punda wana maneno ila hawawezi kuyaongea uk wana maneno ila awawezi kuongeahoksem yes. punda mda wote alikuwa anataka kumwambia kule nyuma kwa punda angekuwa anaweza kuongea angemwambiasiwezi hey kuenda lakini kinywa kimefungwa hapa anasema hivi bwana akafanyeje Hey, bwana akafanyeje akakifunua kinywa cha yule punda pundaa kinyo... punda, punda. anamwambia punda no, this is between the donkey and the guy. ona mambo ya ajabu kilichonisumbua mimi sio punda kuongea kilichonisumbua mimi ni balam ba hashtuki wala anaendelea kuongea Watch bwana akakifunua kinywa cha yule punda uh-huh. naye akamwambia balam uh-huh. nakutenda nini hata ukanipiga mara tatu hizi k punda alihesabu yes. punda anahesabu mara ya kwanza mara ya pili mara ya tatu punda anaijua namba tatukuna kupeleke kwa hiyo kuku anaweza akafundishwa hii ni namba nane hii ni namba tisa oh unashangaa training our hatuafundishagi sisi ma wetu hatuafundishagi mambwa hawawezi tukuongea lakini we we can can call call them call them poppy wemb <todic laughing> uh, wenye mbwa wao hapa waseme mbwa wako mbwawako anaitwanani ukimwita anakuja haji right kwa maneno yamekuwa kwa mtu wa ndani ndio maana aseme vi akakifunua kinywa kwa hiyo punda ana mdomo lakini kinywa kimefungwa nilikufundisha juzi nikakwambia huu ni mdomo ila kinywa ni mtu wa ndani ndio kihua kinasema ndani sara alicheka na kinywa cha ndani alisema moyoni mwake ndani sawasaa yes. nataka kupeleka mahali papa nimalize ni haraka haraka hapa ao naweza nikaongea na kuku nikamwambia kitu u ykowewnaweza kumwambia u ninapokuchinja saahii unapotapatapa utataptaa kamanaweza kawa yuko mwanza lakini kuku navyotapatapa pale baada ya kuchinjwa ndivyo grace huko aliko uchawi, uchawi, uchawi so we w take a chicken or a dog as huyu atakuwa kama huyu mbwa alafu mbwa anaachiliwa mbwa anaingia kitaani huko analala na mambwa kama saba hivi life mpaka kwenye ndoto unaota usiku unakimbizwa na, na mambwa usiku unalala na mambwa maneno yamesema hapa mara ngapi so hpg marapinini kilichokuwa kina kanti mtu wake wa ndani you know. to the the guy of the dog waiyo makuku yangu ya kule nyumbani yana mtu wa ndani kuku mnazaa naeaikaambiauku mnataga kumekuwa na baridi baridiksio mimi sio mimi mimi naongea nao watataga right. ambayo yesu alikuwa anatafuta matunda yesu akawa anasikia njaa alafu akawa anasafiri alipokuwa anasafiri akakutana na mtini mtini akitaka matunda kutoka kwake b anasema hivi alipotafuta hakupata tunda lolote sawa so, biblia inasema hivi yesu akaujibu mtini kwa manake mtini ulimwambia he spoke to the tree so i can talk to my omy naweza kuongea na, na shamba langu kwa maneno mengine ukiniona kwenye daradala nimekaa na nimenyamaza don't be kim kwamba nimenyamaza ukiniona kwenye ntvy nimenyamaza niliwahi kuingia kwenye moja mimi maishani mwangu sijawahi kuajiriwa sehemu yoyotekiemamanaake nia ya au ya watu tnaulia maswaliee ile wakati maswali, maswali yanaulizwa I didn't need to. That's why it's very hard for you to beat me in an interview. It's spiritual to know I can hack your inside software. Call any journalist that you know, It's very bright to interview me. I hack the system. tauliza hivi na hivi na yeah. ukiuliza mi platform ya kuongea if to to if we can do this, manake, you can do do this you it anywhere anakuja anakuja dukani dukani dont need to talk to him so much hack the system si, anakuja dukaniahokieminaadkianaa kwenye enegkiwa wow, unamwambia hii ni laki mbili ndani ndani u achi laki mbili tunatipu naache moyo wako huku ndani Njoo. unakuja niulize hii simu nakwambia labda simshinapakwambialabdalakimbibaa wakati moyoni mwako Well, yeah, ido t things at beanaue utashanga kwa ii simu unaichukua inauzika kwako na utaipendauimu <laughs> so ndani ya moyo wako thank you ndani ya moyo wako hivi menywe unasemahiv um, ajanikona mambo mengi lakini anyway. pasta kuna watu na wadai hawataka kunilipa hela yangu dont talk to their pocket Inside guy ajione hayuko salama wakati wote mpaka anilipe hela yangu ajione hayuko salama nasema na mtu wake wa ndani nimekwambia nimekwambia kama kuku mganga anaweza kumsemesha kwa jina la mtu mpaka akamuua maanayake nini i can talk to while they are away Sisi, waje ssiitajiwajesiunawajuamajina yao chini, wat, alafu mmoja mmoja na kuita jenifa ela yangu nay moyoni mwako hautapata usingizi haulali nyumbani kwako kwa akulalikiwengine mnaprofaili picha zao unawacha kuongea nazo a nataka kuzoza nampigizane make n no, awlk no, no, no. with y si amesri guy mimi i will not with the, the outside the inside guy mi namtaka uyo ndani mungu tkee pa mbele za mungu u awouwanje iinama unaoharibika utatoka alafu utakuja ule usioaribika tutavaa utupa ikinavaa utupa mtu ndani uzuri wa mtu wa ndani ni limitless mtu wa ndani hana mpaka so anaweza akakaa hapa kwenye ukumbi huu wa mtana mtanana mtawa makumbusho dar es salaam alafu akasema hivi tanzania nasema na wewe naongea na kila nafsi moja ya sababu kwa nini sensa ni muhimu ni kwa ajili ya watu kama sisi warohoni najua aresslam ina watu wangapi dodoma ina watu wangapi dodoma nataka watu wangapi wangapimfan asa ina watu wangapi eh? milioni ngapi milioni ngapi jibu eh? ngapi jibuni ilionngapi i know the number and i will not tell you this is how unserious you are and andthen youare doing business in Darislam. and expect to win customers in darissalam okay una target watu wangapi kwenye mji you you must have numbers show god how serious you are You must have si yako google siunaisimu namba ziko humo ko unazungumza mimi nauza bidhaa za wanawake bwana yesu namba ya wanawake daressalam ni milioni tatu katika jina la yesu ninaongea na wanawake milioni tatu wa dar es daressalamu mtajua duka langu liliko kwa jina la yesu nawaingizia hamu ya kununua vitu kutoka kwangu kwa jina la yesu nawawekea njaa vya wengine vyote mkiviona havitawatosha vinavyona vimechakaa vya kwangu vimenga ni ushindani wa kibiashara sio ugomvi kuna mzee mmoja wa zamani aliwahi kuwaambia wananchi wa jimbo lake akawambia hata nyinyi msiponipigia kura wataamka watu kwenye makaburi watanipigia wa yule mzee aliondoka kwenye jimbo lake kwa kutaka kwake yeye ndo alistafu mtu yeye yeah, alisema hivi sasa mwakani uchaguzi ujao sitagombea wengine tgombtgombeiw You speak to usubiri ile ya nje sio ile yakwenda kuonana nao ah. ile unayofanya behind the scene, ile eile ndoiu nani ameelewa gokinao kwambia kama punda anaongea kuku zinaongea bata zinaongea senene zinaongea sisimizi wanaongea na wakati bm anaongea na punda sikiliza mstariwa ishiri na saba tusome wote uh, mstari tusome mstari wa 30, mstari wa mstari wamaeahi yule punda akamwambia baam mm-hmm. je mimi si punda wako nawe umenipanda maisha yako yote hata leo nimezoea kukutendea hayo akasema la wait mstari wa 28 na bwana akakifunua kinywa cha yule punda uh-huh. naye akamwambia bam nimekutenda nini hata ukanipiga mara hiyo bwana alikifunua nini kinywa mungu anaweza masikio masikio yes. masikio ya punda taao waa alkuu alifungua macho yake yakea alionekana na punda punda alimwona nani hiyo macho ya punda alifanya nini kama macho alifunguliwa manaake masikio pia yapo si kwa hiyo masikio ya punda anaweza akafunguliwa tunakbaana yes. tunakubaliana, tunakubaliana. Amen. bwana yesu ninaomba fungua masikio ya ndani ya watu wa mji huu kwa jina la yesu e bwana wasikie habari za biashara yangu wasikie habari za kazi yangu kokote waliko kwa jina la yesu bwana yesu napeleka habari zangu huko yes. kwa jina la yesu sihitaji kwenda waliko sihitaji kuwafikia waliko lakini kutokea hapa chumbani kwangu nawaita kwa majina yao waniitikie sasa waniitikie sasa naifanya miguu yao ya ndani iwe mepesi kunijia yes. kwa jina la yesu wajikute wamefikia kwenye biashara yangu hata yes. kama wakupanga kupita mtaa huu miguu yao iwasukume mioyo yao iwalete bwana yesu nasema nao nasema nao walioko mashariki nasema nao walioko magharibi nasema nao walioko kaskazini yes. nasema nao walioko kusini kwa jina la yesu sauti yangu aisikie wa sauti wangu wa aisikie wa hakuna umbali kwenye ulimwengu wa roho bwana yesu nawaombea kwa jina la yesu naomba kwa ajili yao nawavuta nasema na mioyo yao waitike waitike waje upande wangu wa waje kwenye biashara yangutukiwa kwenye vyumba vyetu vyetuwachache tunasema mungu taarifa zako ziwafikia hao wa watu katika jina la yesu waimize mioyoni mwao kufika katika jina la wape wepesi mioyoni mwao wape kupuuza yasiyofaa wape kuweka uzito kwenye jambo tunaolifanya ili mungu afike tuabudu pamoja nao tukuimbie pamoja nao wasikie neno lako wapate kupona nikuulize swali umekuja aujaji I don't have to nakwambia oaiaminakwambia mji hu tutautikisapamojaaaaoa unaelewa mtu wa mungu Amen. jamani nikuongeze bia nyingine yapo fas nikuongeze mzigo mwingine must be filled with the holy mwinginekas kwamba roho yako iwe so kuona zaidi ya vinavyoonekana kwa machoenaelewa nachokisema I really want you to get this narudia tena kama punda alifunguliwa kinywa chake maana yake nini? anaweza kufunguli... hey, akafunguliwa nini kafwwbamwaka so hu fungua masikio ya watu kwaajili si ya sizungumzia haya yanaotoa uchafu nazungumzia yale ya ndani yafungue masikio yao kwa jina la yesu wanisikie tanzania inisikie katika jina la yesu watanganyika wanisikie wazanzibari wanisikie mungu ninakuomba wewe kama una ndoto ya kuwa mwanasiasa kind of nasema namkwa saabu huyo mtu ndani unaweza kumkontrol baba katika jina la yesu nasema nikiwa niko hapa hapaalam naongea na wabunge wa jamhuri ya muungano wa tanzania sauti yangu ataisikia naongea na baraza na mawaziri naongea rais wa barazaa mawaziinaonea a raisajahrzaan yootuongea nayii mnakumbuka tumesoma habari za abraham na mkewe hapa si yes. mungu alikisikia kicheko cha sara akicheka ndani ya moyo na, nasema hivi sara mbona sara mbona amecheka anajibu kwa, kwa oh, yeah. ndivyo oh, yeah. yes. kwako kwa kwa jina la yesu totokea o wn wa tanaekewenwe wo kw waewn ila wee umewaletea picha Amen. ya duka langu kwa jina la yesu yes. nawaingizia ndani ya mioya katika jina la yesu mtaa wa duka langu lilipo naongea nao siku nyingine una duka lako kariakoo sinza ingia pale usiku au ingia pale alfajiri mapema kabisa katika jina yesu, kwenye sti za kariakobigbo pale unapita katika jina la yesu kristo bwana yesu na waingizia sauti yangu itakaa kwenye kila njia panda the bible says kwenye kitabu cha, cha mithali anasema hekima iko njia panda inapiga kelele inalia wisdom hekima heinalia inaongea njia njia panda so katika njiapandanjiandaon ti watakakatiza huu mtaa katika jina la yesu nawaelekeza duka langu ilipo bwana sina kibao hapa lakini katika jina la yesu nawaelekeza langu li wataisikia mtu wao ndani akipita mtaa huu anaisikia sauti yangu yes. unachokitafuta kiko mta yes. Unacho kiko mtaa huu yes. biblia t wako watu imeandikwa kwenye isaya utasikia sauti nyuma yako ikikwambia njia ni hii uifuate azungumzi sauti hii ya kawaida kuna sauti ambayo ni zaidi ya sauti bayo inaongea na mtu wa ndaniaeuy nainiza faid jioni ya yes. Nauliza, na anaingiza faida jioni ii ya leonauliza yes. kuna tu anaingiza faida jioni i ya leo. Amen ili jina walikupa mwaka gani ndipo ulipozaliwa they started calling e grayson wakati we ni mtoto mchanga husiki huelewit nani kakuakikishia kwamba io ni jina lako iahaya wote mnaitwasimama juumama juu maimamau uo mojatnani amemhakikishia wamba ni jina lake na yeye anaamini kwamba ni jinalaarahm kabla ya kupewa mtoto kwanza mungu aliu na kili anachokisikia wanamwita abrahm mungu annokwanzile no, no, taitwa ibrahim so alianza kubadilisha anachokisikia kwanza anachokisikia kwanza ndicho namii ninachokifanya mwaka huu badilisha unaoyasikia umesikia sana huwezi wewe mwaka huu sikiliza umesikia sana hautafanikiwa mtu wako wa ndani nawezekana amesemeshwa usifanikiwe mimi nakusemesha fanikiwa sana Amen. nasema fanikiwa sana Amen nasema tena tenafanikiwa sana Amen. mwaka huu nasema na mtu wako wa ndani afanikiwe kwa jina la yesu ndio maana kesho kazi yangu ni moja tu in hata weo ukiwa utaki kusikia kutembea kuelekea mafanikio yaliko mtu wako tu wa ndani anakwambia nenda huku nndahuk umewahi kuona ile hali ambayo akili yako ya kawaida ya shule inakuambia hii njia si ya kisayansi haitakiwi twende hii njia waiyo hauendi unajua These layers of F, is the, uh, this hizise ambayo tunaiona kwenye uso wa is tudanganye kuna watu kwenye kitabu cha mwanzo <laughs> watu ambao walikuwa wanatawaliwa na mtu mmoja anaitwa nimrod ha? wale watu watubianasea hivi walipanga kujenga mnara sawa wakasemezana wao kwa wao sawa bibiaaji asema hivi wakatafuta vyombo naomba niwaambie hivi I feel like a bit. maisha yako hivi mama magorofa yapo kwa sababu kuna lugha ya kujengea magorofa kwenye mji au, au, au, au for you. Let me hivi kuna vitu miaka ya zamani ilikuwa vipo kwa sababu lugha yake ya kuviita ilikuwa adhipo. that's why there are buildings in some cities zilikuwa zio ndio ya greek na roman empires zile zilianza kujenga mavitu makubwa kwa sababu they had mathematical language and physics language so from the language that he they could have access of building the lavehebuli that they thebuil huku afrika tulikuwa hatuna zile lugha walizo nazo grk k lugha tulizokuwa nazo ni za miti na za manyasi juu lakini ni nchi za watu tangu kale hesabu nchi kama the, za, za egypt they had a certain language iliyowapa ya aina fulani ya matofali iliyowapa yani... kuna aina ya misamiati ndo inatupa a ya kufanya mambo fulani kuna vitu misamiati fulani fulani haipo kwa hiyo hawajui icho kitu mmfano mwanzo sura ya kwanza tunaelezwa habari za adam na mke wake wanaumbwa and then god is istalking to them anawambia matunda yote ya bustanini mnaweza kula kasolo matunda ya mti huu a aihe anawapa lugha kumbuka hakuongea nao kiingereza wala kijapani aliongea na mtu ndani mtu wa ndani haelewi kijapani haelewi kiingereza ila there is a of calling maana nikakwambia hivi alichokiongea sara na alichokiongea mungu mbili tofauti sara yeye alisema hivi je mimi naweza kupata furaha katika uzee huu mungu anakuja anasema hivi sara kwa maneno hayo maana yake ni hii amesema kwa kuwa mii ni mzee siwezi kupata mtoto tafsiri nyingine ni hii kuna misamiati kulingana na mazingira haiwezekani kitu fulani kufanyika na kuna misamiati kwa sababu ya kimazingira vitu hivyo vinafanyika kwa sababu hawa wanaujua huo msamiati kwao wanaelewa ka wanajua hiki kitu ni kitu gani mfano kwenye kitabu cha mwanzo wakati adamu anabarikiwa na mungu hawakutajiwa habari ya wao kukosa hawajui lugha ya kukosa lugha ya kutokuwa nacho lugha ya kushindwa hawana neno na ogopa halikuwepo mdomonimwako pakawalipoufuata mti wa ujuzi then they a... ndio maana cha kwanza kabisa waliposema hivi tunaogopa mungu akawauliza je mmekula matunda niliyowaambia msile kwa sababu anajua aina hii ya lugha iko kwenye miti fulani tu so there is a language ao watu hawakuaga wa nayo kabisa to fix your language sizungumzi kiingereza au kinyakiusa nazungumzia lugha unazozijitamkiaga za ndani is Abra, adam and, and the wife wamekabustanini all the years hawajawahi kukosa hawajawahi kujiona wako uchi nilikwambia juzi uchi sio manayake wamevua nguo uchi they they feel themselves they are empty They have nothing. Ile ni ambayo mungo na juu ya sili lugai ina patikanaga kwenye ulenti niri oambiamsi le. Kuna niem chungaji wa sita pongo kiu is a language. Sioto zaburi is a language and is a mentality. And if it's a mentality, then it's a meditation. It's the way I see things. It's the way I see myself. yo bwana ndiye mchungaji wangu sitapungukiwa na kitu sio lugha sio usemi sio wimbo sio zaburi ni ndstandi nijapopita katika bonde la mauti lugha nijapopita katika bonde la uvuli wa mauti manake hivi ndivyo ninavyotizama mambo mimi nikipita katika bonde la uvuli wa mauti siogopagi mabaya kwa maana wewe bwana uko pamoja na i have consciousness consciousness there is a consciousness in me that assures you are with me so no fear umeelewa watu wa mungu nachokisemaelewainachokisema nacho sema kila lugha ya, ya kushinda ambayo sikuaga nayo hapo kwanza kwanzanaitokee ndani yangu, yangu, yangu sasa na kila lugha ya kushindwa niliyopandiwa ya ndani yangu, yangu. yangu. naitoweke kwa jina la hiyo lae h huyu mtu anawezekana maisha yake anajua tu winning anajua kufanikiwa anajua kuendelea antil alipoenkaunta mtu aliyemkwaza moyo au mtu aliyemuudhi mwenye nguvu rohoni mwenye mamlaka yake akamwinsetia chip akamwingizia maneno ambayo sasa yeye mwenyewe ndani yake anajiona mimi sio wakula palace. mimi ni wakula jaralani nebukadnezar kabla hajaenda porini biblia inasema daniel alipotafsiri ndoto yake akamwambia amri hii imetolewa na walinzi na hawa walinzi wametoa amri na kusema utakwenda porini na kula majani kama mnyama hisyahisywasi boga fresh but right now nebukadnezar yuko bizi anakula guatamala nebukadnezar yuko biza anakula majani anaotakiwa kula ng'ombe na haisumbui haisumbui anakula majani ambayo mengine ni kwa akili ya kawaida lakini huku ndani haya muumizi amebadilishiwa mfumo ndani wa lugha so he sees as an kwa anajiona ana haki ya kula majani ndivyo ambavyo wengine unaona vichaa barabarani huko walikuwa ni wanadamu kama sisi wanakula sehemu za heshima wanakula zinazofaa lakini kuna vitu vimesemeshwa ndani ya maisha yao kwa ndani huku wanaambiwa hivi this is your right place So unaliona una, una, una jalala yee yeah, anaona if you what I'm about. Now, imagine if your mind imeenwa baraka mahali ambapo wengine wanaona ukame isaka mungu anamwambia usiondoke wengine wote wanakimbia mji kwa sababu ya ukame jamaa anabaki mnamshangaa unabaki no, no, no, no, no. kuna kitu nimesemeshwa yes. sehemu ile ile wengine wanayokimbia isaka alipanda yes. na akavuna naakavunaalisikia kitu kingine yes. ninakutamkia kwa jina la yesu sehemu wengine wanayopata hasara wewe, yes. wewe utaiona faida nasema na wewe mtu wa mungu nasema na mtu wako ndani yes. wewe utaiona faida nasema mwaka huu utaiona faida it matters a lot what is spoken unto you be very careful nani anakutamkia nini Now, baalamu namsikia alikuwa nasema pale ni laania watu hawa maana wana nguvu kuliko mimi nini kilichowapa nguvu sio silaha walizonazo ithere wille w behind youeolethewant to sto oubut the cannotthere yes. aewo y going with youoematas yes. wyiwant tom tohae eno time ya kuifaia ey yakujifanyia omat so that mwakah mungu kwa neema yake atuingizie data ambazo humu ndani isi naona kompyuta zetu kizifungua au simu zetu kuna vitu watu vitutuwalisha ndani huko they just operate zinafanya kazi huko ndani maneno ni ninasema eh. wale watu eh? wakasema tujenge mnara waza hivi How ni kwakias kiwangogani wari people they build they wanna build a tower to reach to heaven and God is saying here heaven is a spiritual place, and these guys they wanna build it physically, and yet God is saying they will arrive here. They mungu hivi kwa sababu they have imagined to do so it's imagination language imagination ni lugha ya ndani ni picha za mtu wa ndani that you imagine to me, i ndio maana hata mimi zamani wa na wai waait So nakwambia hivi watu wote ambao mnaangaika na kwenye maisha yenu inatokea hivi kuna kitu kitatokea hata kama uko mahali na hakuna mazingira mazingiraanayo then mazingira yatajitengeneza yatajitengeneza utajifungia ndani utajitahidi kufanya hivi and then when the little chance happened, boom, wahanga mnanielewa so how to get out of that you must first change the internal guy mtu wa ndani aanze kusemeshwa vitu vingine usipuuze bila ya kusema hivi mimi safari hii sianguki sipuuze zinaanza yes. kubadilika hutaweza kushinda baadhi ya vitu kwenye maisha yako kama lugha haijabadilika huku ndani sema najiona nikishinda vita zangu sema kwa sauti najiona nikishinda vita zangu sema najiona nikishinda vita zangu well mungu well well well hakuna atakai. Now, watch what God did in the The Bible says He changed, He confused the language. Niomana watu wote wanaobaki kwenye addiction na mateso. They are first confused. They have to stress you first, frustrated you first. Ili uvipe uhalali vinavyokutesa. Niomana. the easiest way ya kutoka kwenye changamoto ya aina for instance o tamaa for o za pombe au za wanawake au au vitu chochote if you get out of there deal with yohe mtu wa ndani kwanza v samehe vitu vinavyokusumbua watu waliokukosea unaweza ukaisi ni kitu cha ajabu kavianani mbona mna maombi mbona skemei mbona be ile asira ile anga inakupa wewe uhalali na bust ya kutenda unachokitenda kama ni pombe pombe so ile asira inaupa mwili kumbuka matendo ya mwili ni dhairi nayo ndiyo hayaanayaa Because when you boost your flesh, so forgive. When you forgive your mother, you forgive your father, forgive your boyfriend, forgive your girlfriend. It will heal your lust. Yani If you forgive, you will win it. It is just there. Forgive. ya pili give be easy to give. ya tatu break your heart. ondoa pride ni ndizo zinazotufanya wanandoa pride kuona kwamba sikustahili kutendewa hili pride when you you you are are are humble enough winning you winning your you are winning your your last addiction break your pride kinachonyanyua mabega yako break it. break it it jiambie I, i am only a of god mnara wa babeli ni out of pride anasema tumjenge mnara ili tukitawanyika tujue pa kukutania they they wanted to show what they can. majanga mengine tunayoingia ya mateso ya mahusiano mateso ya addiction ni pride za maisha yetu pride we just just see kuna watoto wa kiume kiumewakati mwingine we we just, see. We just see how we make women suffer. so ile pride makes you h stuffs totowa kike wengine mnaingia kwenye relationship just because of the pride yani you aa show how powerful you are you are beautiful no my sister sisteryouae killing your own self. Right. Remember, forgive forgive ooivmabitee unayoyashikilia moyoni hayo yanablock every yanabo giwa kuna, kuna forgiveness nyingine ambazo unahisi aukukosewaga au watu ambao wazazi wenu wamekufa mkiwa wadogo hata kama wakuwakosea chochote I let it go kuanzia leo hii utanilea wewe I will be okay, god okay. okay. not... sitaendelea kubaki kwenye haya mapombe sitaendelea kubaki enye haya okay. sitajificha kwenye kichaka cha wine chenye kichaka cha bangi cha sigara eti kwa sababu yaani nakwambia hivi kila inayokutesa umeipa uhalali nilikuwa humo iliao ni vichaka tunavyojificha ambavyo adam alipokula tunda hatakiwi kutamka baadhi ya lugha ya kusema hivi mimi niko uchi hivi nimeogopa nikajificha that is not your language, language. language. kwa hiyo kuna vichaka umeviweka bustanini umejificha navyo mjifich kwenye pombe kwamba nikipata asira ya na namna hii ni kinywa aubk okay. sion so, mchungaji navuta sigara navuta kwa sababu yani, mimi sababuhuwa nikipandishaga vitu vyangu fulani fulani nikivuta inanisaidia kushuka kuh kwahiyo walipojificha kwenye bustani bustani iliwaonyesha kwamba tumewaficha uchi god said no i have a way to cover people Apo kwenye kichaka mtakaapakasaabu kuoneshe kichaka ntakaa hapa hivi si nimejificha watu wa mungu o k manake kichaka kina kichaka kina maendeleo hayataonekana kwa sababu ni kichaka changu ki, ninatakiwa nitokee nje nisiiogope aibu yangu yes. alafu nimwamini mungu kunifunika na aibu yangu mi naendelea mbele Amen. sawa niliwahi kukosea huko nyuma yes. sawa nilikuwa mzinzi huko nyuma sawa nilikuwa muhuni huko nyuma sawa nilala na wanaume nilala na wanawake freshi lakini sahizi yesu amenisaidia na aibu yangu ameichukua yesu yes, ataniponya lakini ameichukuasu ataniponyaainikemahi nahii niwasaidie watu ambao mnajifanyaga walokole au ni wachungaji au ni watumishi wa mungu umejificha kwenye kichaka ulipotakiwa unyanyuke ju o kwasabu kuna aibu unaificha kuna asira fulani unaificha nyuma ya pombe unaificha nyuma ya sigara mi nikipataga hivioksababu kuna lugha zinakusemeshahuku put aside every entertainment where movies bali where can you in anybody? whatever that entertains you put it aside fast that fasting to. some of you you need to fast your phones too addicted on instagram you have to learn to fast wengine nyinyi wagonjwa wa likes ni wagonjwa wa yaani fulani wanawaja ni flauja unaumwa, ni yani unaumwayn unaumwawababeli wamekusudia kujenga mnara cha kwanza alichokifanya aliposhuka akasema tuwachafulie lugha lugha inayozungumzwa hapa siolete nyundo ha? Ha, ha, ha the from within so watu wanaweza wakakuchafulia e lugha unatakiwa kwenda njia hii wakakuchafulia lugha nenda njia mm hii -hmm. kitu cha kwanza ambacho nebukadnezar alichofanya lipo wachukua kinadanielbiblia nasema akawaleta wafundisho lugha ya wakaldayo wakalday sema kwa jina la yesu mahali popote kwenye maisha yangutwa mungu si wa kujihukumu si mda wa kujisikia vibaya mungu amezungumza kitu sikia fahari na furaha kwamba leo anakutoa sema kwa jina la yesu mahali popote kwenye maisha yangu nilipobadilishiwa lugha nilipochafuliwa lugha nikaanza kufanya nisiopaswa kufanya kwa jina la yesu nairudisha nafsi yangu mtu wangu wa ndani akusikie tena kwa jina la yesu kwa jina la yesu kinachowafanya mpaka leo hii wanaangaika wanateseka ni kwa sababu zetu sisi hazikuwekwa na mwafrikaztu zimewekwa na mzungu mzungu ndio ukatuambia tanzania inaishia pale malawi inapoishia walipoona wanagombana wao kwa wao wazungu walipoona wanakosa resources wakaja walipokuja walipoona wanagombania wakasema tukae chini berlin conference tukae chini tugawane hii mipaka unayoiona ya tanzania hakuiweka nyerere wakagaiana tis wao kwa wao zimbabwe wakaita southern souia and what they did they put a language wakasema wewe mwenzane tu mwingereza utaishia hapa mjerumani utaishia hapa mkongo atakaa mfaransa mfaransa mtachukua mpaka hapa mtaenda mpaka huko rwanda na burundi mtazichukua twya wacongo so, n ya wakongo ya watanzania ya hawa watu it to their so, wakiziangalia mipaka zao waaanawo wtakiwawaishie panubenye kitabu cha kumbukumbua yeye ana makusudi juu ya kila taifa anayeamua maamuzi ya taifa fulani mwenyestiya taifa husika ni mnu god watanzania walitakiwa kufika mpaka wapi ila za watu zimetuweka mahali fulaniana tumebadilishiwa mfumo lakini world ambayo haina limitation tukianza ku mtu wetu wa ndani ambaye ndio mungu amemuumba aliyesema atawale samaki wa baharini ndege wangani hakumwekea mpaka mpahakumwekea mpaka sema kwa jina la yesu kila nilipowekewa mpaka kwa maneno ya watu to me. i know watuin kwenye maisha haya mnawajua watu nyinyi unafikiri mtu ambaye ni shoga kachafuliwa tu lugha he think like a man. He talk like a a man man he talk why they've spoken with the inner person they've tempered with that mazingira <laughs> vyombo vya habari utandawazi umetempa mtu hajioni kama mwanamke tena mtu hajioni kama mwanaume tena lugha imechafuliwa kama mtu ambaye ni mwanaume anaamini kabisa yeye ni mwanamke anavaa kama mwanamke anafanya vitu kama mwanamke anaongea kama mwanamke fikiri mtu ambaye ni maskini ukimwekea lugha manake hata kama katikati ya umaskini wake ataongea kama tajiri atafanya vitu kama tajiri atatenda vitu kama tajiri eventually teknolojia zimeenda mbali mpaka zinawafanyia mwanaake nini we we decide to imagine riches, to imagine imagine riches greatness until we become sema kwa jina la yesu mahali popote maishani mwangu nilipochafuliwa lugha na usemi wangu nikawekewa mipaka leo napasua mipaka hiyo nitaishi sawasawa sawa na mungu anavyotaka kwa jina la yesu kichaka chochote kilichonipa comfort comfort ene kilichonipan kwa jina la yesu nimeonyeshwa siwezi kufika mahali fulani kwa muda mrefu nimeona nimewaza hivyo nimejiona hivyo leo kwa jina la yesu kichaka chochote kilichokuwa kinanipa kinanipa kujiona na toshea hivyo kwa jina la yesu natoka hapo namtoa wa mtu wangu wa ndani maneno yoyote niliyonenewa nikiwa na jua au nikiwa sijui maneno yoyote niliyonenewa yanayonirudisha nyuma kwa jina la yesu kwa jina la yesu na kuja juu yake neno lako la bwana linasema nao akamshinda kwa damu ya mwana kondo na kwa neno la ushuuda sema kwa neno la bwana neno la ushuuda wangu nayaweza mambo yote katika yeye anitiae nguvu na kwa damu ya yesu inanena mema juu yangu damu ya yesu inanena uhuru wangu kwa damu ya yesu natangaza uhuru wangu sema damu ya yesu inanena uhuru wangu kifungo chochote kilichoko kwenye maisha yangu kwa damu ya yesu na kifunguke sasa kwa jina ya yesu sema natoka waliponiwekea mipaka waliposema sitavuka maeneo fulani sitapita maeneo fulani sema maneno yoyote yanayoleta hasara yanayoleta kushindwa kwenye maisha yangu katika jina la yesu na yavuka maneno hayo kwa jina la yesu narudi kwenye baraka yangu baba alisema tunazaa tunaongezeka ninaijaza nchi na kuitiisha chochote kinachonizuia kuzaa kuongezeka kuijaza nchi na kuitiisha kwa jina la yesu Any is now. Any is now. kwa jina la yesu natangua kila mpaka uliowekwa kwenye nafsi yangu uliowekwa kwenye mtu wangu wa ndani kila kinachosukuma mimi kuishia pabaya mimi kufanya yasiyofaa leo hii kwa jina la yesu na utangua huo mpaka na utangua huo mpaka kwa jina la yesu na utangua huo mpaka kwa jina la yesu na vuka waliposema sitavuka naishi maisha waliosema sitaishi nafanikiwa walivyosema sitafanikiwa mpaka walioweka kwa maneno na uvuka kwa jina la yesu sema ee bwana watu walikaa miaka iliyopita wakakubaliana kwa maneno wakatengeneza mipaka ya nchi za afrika na ikawa hivyo na wote tunaamini iko hivyo lakini wewe bwana unaijua mipaka yetu halisi kwa jina la yesu tunavuka mipaka tuliyowekewa tunavuka mipaka tuliyowekewa mipaka walioweka wazungu kinyume na waafrika mipaka walioweka wazazi wetu kinyume na sisi mipaka ya kikabila kwa jina la yesu tunaivuka wako watu wamesema watu wa kabila letu wana tabia fulani hawawezi kuwa kitu fulani kwa jina la yesu navuka huo mpaka navuka huo mpaka kwa jina la yesu navuka huo mpaka kwa, kwa jina la yesu kwa jina la yesu kwa jina la yesu kila kilichonenwa na wazee na mababu wa zamani ili kutuwekea mipaka kikabila ili kutuwekea mipaka kijamii kwa jina la yesu na uvuka huo mpaka naivusha nafsi yangu namvusha mtu wangu wa ndani mimi na yesu tunapita walikosema hatutapita kwa jina la yesu kwa jina la yesu navuka walikosema sitavuka napita waliposema hatutapita kwa jina la yesu k okay. ninashinda na zaidi ya kushinda katika yeye aliyenipenda akautoa uhai wake kwa ajili yangu sema si mimi ninaishi bali ni kristo anaishi ndani yangu yeye aliutoa uhai wake aliutoa uhai wake nami nasema kwa jina ya yesu kwa uhai wa kristo kwa nguvu yake kwa damu yake navuka walikosema sitavuka napita waliposema sitapita sema kwa jina la yesu walikotumia mnyama wakamwwekea maneno akiashiria mimi kwa jina la yesu na inyanyua damu ya yesu juu ya damu yake kwa jina la yesu sema mahali popote inaponena damu yoyote kinyume na mimi damu ya yesu ikawe na sauti juu ya mtu wangu wa ndani juu ya nafsi yangu kuliko damu za hivyo vitu kuliko damu za watu wao kwa jina la yesu damu ya yesu damu ya yesu damu ya yesu kwenye kazi yangu damu ya yesu kwenye maisha yangu damu ya yesu inanena mema inanena mema yale mema yaliyoko ndani ya damu ya yesu ndiyo yatakayosikika kwenye maisha yangu kwa jina la yesu sema amwini kwa jina la yesu waliposema ataishia kama mama yake kwa jina la yesu navuka hapo sema navuka kama walisema ataishia kama baba yake sema navuka kwa jina la yesu kwa jina la yesu sema wakati ulipozaliwa watu wakasema baba yangu amejizaa mama yangu amejiza kwa sababu hiyo tabia kama za baba yangu tabia kama za mama yangu sema leo hii kwa jina la yesu navuka mipaka yao navuka kila maneno aliyosema navuka kwa jina la yesu navuka kwa jina la yesu navuka kwa jina la yesu navuka kwa jina la yesu navuka kwa jina la yesu mungu akubariki ongera kwa kusikiliza maneno hayo ya mungu na jua yamekujenga yamekuinua unaweza ukatufuatilia pia ibada zetu live kwa njia ya youtube na mitandao yetu mingine ya kijamii lakini pia kama ungependa kushiriki pamoja nasi kwa njia ya sadaka na jua maneno hayo yamekubariki ni kwa s7621559 lakini pia unaweza ukaturich out kwa namba hizo hizo kwa njia ya whatsapp na mungu atakubariki sana