Hello, this is your pastor y nataka nikukaribishe katika kusikiliza neno la mungu tena siku ya leo biblia inasema neno la mungu ni taa ya miguu yetu na linatumulikia kila mahali tunapokwenda maneno haya yatafungua macho yako inawezekana kuna giza ulikuwa anakutana nao kwenye maisha yako lakini liko neno ambalo neno hilo unalo siku hii ya leo karibu The na nilitafsiri neno manuva kama namna ni neno la kijeshi au ni neno la kianga ambalo linatumika mara nyingi na pilots, katika kunapre ambayo anakutana nayo rubani akiwa angani alafu anakuwa anakutana na presa ya mazingira yaliyopo angani na anatakiwa akisafirishe chombo kifike salama au ni uh, nis ni ustadi ambao anakutana nao t na hodha wa meli ambapo anakutana na mawimbi makali baharini na anatakiwa afikishe chombo kikiwa salama so somo hili linatusaidia kujua nini cha kufanya tunapokuwa kwenye safari yetu ya maisha ili tufikia hatuma zetu salama bila ku bila kufeli maisha katika nyakati mbalimbali mbali za maisha tunapokutana nyakati za mawimbi kwenye maisha yetu what should we do kwa sababu mawimbi hayatakoma hatutakuwa nyakati za raha tu kwenye maisha ni uongo na kujitu lisha upepo ukifikiri kwamba kwenye maisha yako every day it will be christmas Mwana mm -hmm. lakini unapokutana na hizo nyakati ambazo ni ngumu nini ufanye ili uweze ku furaha yako amani yako ushindi wako hata nyakati ambazo ni mbaya mm -hmm. this is the reason we have the seasons kwa mba, nina ni namna gani naweza kucheza na majira yangu wakati napokutana na majira mabaya majira ya magumu kwenye maisha nafanyeje nisiione hasara nafanyeje nisipotezwe kwenye game kama uko kwenye kazi au ko kwenye tasnia mbalimbali do mbali. do i i so that I can not wakanipoteza watu ambao wana nguvu kuliko mimi kwa wakati huo na majira hayo how do i how do i stay on top katika majira yote even in the days of darkness i i will tell you because as oiliwahi kuwa nazo nyakati ngumu za maisha yangu za huduma za familia za biashara how do you do it maana ukishindwa kumanuva ya ndoa you lose the marriage ukishindwa kumanuva seasons za presre ndani ya kazi unaweza ukasusa ukaacha kazi aujawaisikia wewe kwamba kuna watu walisusa wakaacha kazineno tunalitumia wakati wa waukifei namna ya kuaa majira yako imekuambia kumanuva ni kutumia ujuzi wa ziada kuminei ubora wako nyakati zilizo mbaya wakati watinapita nyakati mbaya za uchumi na maintain vipi ushindi wangu ubora wangu mpaka mwisho is the goal ya ujumbe huu anasema watu wangu wanaangamizwa kukosa maarifa kwayo watu wa mungu wasipopewa maarifa ya namna ya kumna nyakati zao They fail alafu anatolewa nje ya mchezo anasauliwa na maisha haya endi. Amen. amen so nataka usome hiyo waibrania lakini mi nita kitabu nitaanzia mwanzo alafu nitakuleta hapo kwenye ba abna sura ya tatu mstari wa saba kwa hiyo kama anaenavyo roho mtakatifu leo kama mtaifikia sauti yake sifanye migumu mioyo yenu kama wakati wa kukasirisha si kwa, kuaja, kwa kujaribiwa katika jangwa hapo baba zenu waliponijaribu wakanipima wakaona matendo yangu miaka arobaini kwa hiyo nalichukizwa na kizazi hiki nikasema siku zote ni watu waliopotoka mioyo hawa hawakuzijua njia zangu kama vile nilivyoapa kwa asira yangu hawataingia hmm. rahani wangu alieni ndugu zangu usiwe katika, m- katika mmoja wenu m- moyo mbovu wa kutokuamini kwa, kutoku kwa kujitenga na mungu aliye haya sema moyo mbovu, moyo mbovu. sema moyo mbovu. moyo mbovu kwa mungu moyo mbovu siyo moyo ulio na uzinzi au uongo kwa mungu moyo mbovu ni moyo usioamini na viva nazima hivi linda sana moyo wako kuliko chochote ukilindacho maana huko ndiko zitokako chemchemi za uzima nai mungu anauadres moyo wako kama ni moyo mbovu and then kutoka kwenye huo moyo mbovu ndio unatakiwa una chemchemi za uzima so unaweza ukaelewa mtu mwenye moyo mbovu uzima wake ni mbovu pia karibuka haleluya bwana yesu asifiwe asifiweso ni vizuri kujua mungu anasema hawa watu anazungumza wa uh, mungu kwa kinywa cha mtumishi wake that rose, wrote the book of boofh anasema mungu anazungumza akisema hawa watu watuhawa no, no, no, do watu wamegafirika na wamekosa kuamini na kwa kuwa wamekosa kuamini mimi mungu nitawazuia nimeapa so unaweza ukaona hapa kinachowafanya hao watu wasiingie kwenye land. sio shetani god is the one them wai kufikia nyakati ambazo anayekuzuia usipite sio pepo wasababu akiwa pepo bi nasema hivi kwa jina langu la mtatoa pepo utasema lakaya jinayesupepotokamungu ndio anapambana usifiki na anaeleza sababu aa watu walikuwa na madhaifu mengi anazungumzia safari ya ona waisraelapoambayo n bi nimefanisha safari yetu yaona a ni kama na safari yetu ya imani katika kumwamini mungu mpaka utakapoingia nchi ya ahadi kule mbinguni bii anasema ibrahim alimwamini mungu akaipata nchi ile ya ahadi ambayo nchi mwenye kuijenga misingi yake ni mungu so hakuwa anazungumzia tu nchi ile ambayo ni nchi ya waamori bi anasema aliutizamia mji usioonekana kwa macho mji ambao macho yake aliona zaidi ya huo so hakuwa anazungumzia land alikuwa anazungumzia land kiasi kwamba bibi anasema mungu akamkirimia kuupata na ndiyo maana unasoma kwenye biblia yako lazaro alipokufa banasema akakaa katika kifua cha abraham anapozungumzia kifua cha abraham, this chaazungumzii hi kiingereza bosom hazungumzii kifua hiki anazungumzia the land that is owned by abraham kwa hiyo mbingu mmiliki wa kwanza mbingu sio mungu <laughs> mungu alimpa abraham imagine heaven is owned by a man kwahiyo warithi wote wa ile ahadi ya ibrahim hawataishia tu kurithi ahadi za ibrahim za mambo ya duniani but even in the thepromiand land inaitwa land inaitwa nchi ya ahadi kwa sababu mungu alitoa ahadi yake kwa mtu no you should no ahadi zina viwango kuna ahadi ambayo unaambiwa nitakupa alafu mungu anamalizana na wewe akishakupa anamalizana na wewe yaani nikikuahidi nitakupa gari au nitakupa fedha mungu akishakupatia hiyo fedha anamalizana na wewe lakini kuna ahadi ambayo inahama levu inaitwa agano agano sio ahadi agano ni ahadi yenye uhakika yenye vithibitisho mungu anapokupa agano lake anapo hivi nafunga agano na wewe maanayake nini hata wewe ukiwa haupo sikia nikikupa ahadi ya kwamba nitakupa fedha ah ukahama mji ukahama nchi ukafa ukapotea mungu au mimi ahadi hiyo inakuwa siko kwenye kifungo tena lakini nikifunga agano agano halibaki na mtu mmoja agano huwa linafungwa paka vizazi anaagana na nawewe kwamba mimi nikisema ninakupa hili ni agano langu kwako akishaliita agano mwanaake hata wewe ukiwa haupo atalitimiza agano kwa watoto wako yes. hii ndio sababu kwa nini sadaka zetu za kiagano ni muhimu sana kwa nini zile malimbuko na mafungu ya kumi hata kama baraka hautakiwa kuipokea e sizoni yako mungu atafanya si kwa sababu ni sizoni yako ila atafanya kwa sababu ana agano na wewe yaani kimazingira kimajira hustahili kupata ila kwa sababu kuna agano mungu anasema hivi mazingira hayaruhusu majira yanakataa lakini kwa sababu tuliagana Is. so huwezi kuzungumzia manuvei the systems without talking about promises and covenant cveant hii nitaenda ndani zaidi siku zijazo how can our coveant maagano yetu na mungu yanatusaidiaje kusurvive majira yasiyofa aliagana na daudi akasema hivi katika uzao wako hakuna atakiekukosekana mtu wa kukaa kwenye kiti cha ufalme milele la neno milele manake, to find mungu ilimlazimu atafute kiumbe cha kitakachodumu milele kitakachoonyesha kuna mtu kwenye ukoo na wa daudi anatawala ndio maana yesu anakuja anaitwa mwana wa daudiae saizi hawaondeshwia hawatumii system ya ufalme kuendesha nchi yao demokrasi yao imebadilika hawana wafalme tena siku hizi wanaongozwa na waziri mkuu lakini in the spirit mungu bado anaye mtu anayekaa kwenye kiti cha daudi yesu anakuja anajiita mimi ni mwana wa daudinyakati ambazo daudi alikuwa ali amekufa na watoto wake wakakengeuka biblia inasema ilibidi nchi ya israeli igawanywe vipande viwili liwepo taifa linaitwa taifa la yuda na taifa la laiitu mungu ajibakishie mtu kwenye kiti cha enzi cha daudi wakati watoto wa daudi daudiwamezingua hata majira ambayo watoto wameenda mbali na mungu God will kwaiyo hatutoi malimbuko ili kuisapoti kanisa hatutoi malimbuko na, na mafungu ya kumi ln no, no, no, mimi mungu nina mungu ninapaksgama naapa manake amtoboimnuksemanmanake na <laughs> ameingiza his deity. ameingiza uungu wake kwenye beti kwamba isipotokea misimungu amebet isipotokea naacha kukaaenyeitun t anamsaidiahpnachofundishaso yes. watu wa mungu win all the time sio kwa sababu mungu wao hayupo no ha hawa hawana wa maarifa ya kushinda nyakati zote kwa sababu mungu wetu ni mungu wa nyakati zote lazima tukubali kwamba aliyeziumba nyakati ni yeye yeye ndi no kaumba usiku yeye ndi kaumba mchana na usiku ni ishara ya mateso bibi anasema hivi ingawa usiku unaendelea sana lakini joy comes in the morning anasema hivi though sorro may endure fora night but joy comes in the morning now the question is in the time of sorrow in the time of night what do i do to keep myself up wakati wa mapambano wakati wa vita wakati wa nyakati ngumu ili chombo changu kisivunjike vitu vyangu ngumucombo chanu ke tn ambao nawambia wale askari wa kirumi anawaambia mmenikamata tusisafiri leo kwa sababu, mungu hali ya itakuwa kwa ukizania hana maono ya mungu ndani kwa yamungu ndnievl akiwa kwenye kifungo imeonyeshwa na mungu safari yetu hii haitakuwa salama mbele tutulie kwanza tutasafiri wakati mwingine mi nipo tu utatueleza mfungwa skibitatuelezaiimfunahuyo mungu lieuoneshamowaza enye ufun kuona kunaso wakaanza safari wakamdishia paulo wakiwa wako njiani tufani ya kali ikatokea bii na ema ika he Waka tufani ni kali bisemah wale askari wakaanza kutupa mizigo baadaye bii asemah wakaingiwa na hofu kubwa wakaanza kusema tayari tumekufa paulo akasimama tena akasema mungu alinitokea jana usiku akaniambia hakuna yoyote atekee kufa isipokuwa mizigo nao katikati ya tufani wako baharini he imenyanyua asira yake ni usiku wa manane hawakioni kisiwa hawajiw watafikia wapi and then anasimama mtu hivi god me in mtt neno lake litanitunza katika majira yotenyakati yes. ngumu nyakati mbaya This paul is standing by the word of god and he is manuvring the time of t the time of pressure katikati ya bahari epuka kuwategemea wanadamu in your mind unaweza ukawa umeolewa unaweza ukawa una boyfriend unaweza ukawa umeoa unaweza ukawa una ndugu but in your mind let god give you kitu cha kushikilia ndio mana ibada it has to be personal eekwa auast ayupo kwosiendekanisani it has to be covenant coveaecveant iwill be there when pasto is there or not there personal thereersoalcoveac with god nasimama mbele za mungu na sadaka yangu ya fungula k0 limbuko langu sitoi limbuko kwa sababu nina hela ya kutegemea kesho I had covenant amesema nikitoa limbuko kuna kitu atafanya sifanyi kwa sababu majira ni sahihi unajua kwa nini wakati mwingine tunafungwa kufanya hii vitu katika majira ambayo siyo sahihi kwa sababu mungu na nayeye tutamhitaji katika majira ambayo siyo sahihi yes lituno tunaomba kwa sababu tunajua majira yanabadilika msikiliza daudi anachosema hivi mungu kwetu sisi ni kimbilio letu na msaada wetu uonekanaotele wakati wa shida skzsikiliza ameishi kuliko sisi huyu ameongea na mungu kuliko sisi y tusivunge na kuzuga tukajifanya sisi shida hatunaga anasema kwetu sisi ni kimbilio na nguvu msaada wetu huonekanao tele wakati wa shida kwahiyo wakati wa shida upo season of troubles, zipo lakini kama nitaingia nyakati za shida msaada wangu sio kikoba sio ben mungu kwetu sisi mungu kwetu sisi yes. mungu kwetu sisi yes. mungu kwetu sisi, mungu kwetu sisi. Yes. Now, do you have covenant aialikupa ano kwamba atakuja wakati wa shida yako wakatiwashi katika shida yangu nalimwita bwana naye bwana akanitikia akaniweka panapo nafasi. ilikuwa ni katika navasiilikuwa ikaiiuai na umri wangu huu mdogo baba I tell you the tut iavtheofthel ndo na manadaudi anaa ninazo akili kuliko wakufunzi wangu maana shuhuda zako nimeihifadhi yeah. ninazo akili kuliko wakufunzi things wakufunzi watashindwa akili nilizo nazo ninazo akili kuliko wakufunzi Kiliacho ni, ni daudi uzamnampita kwenye matendo ya mungu kwenye mungu yafanya, kwenye kwenye yale aliyoyafanya zake munu en lioyafanya no. enehuu zamungu wewe ni kabisa the covenant of salt ambalo mungu alimwambia daudi kwa sadaka hii okay. mnakumbuka zamani kwamba salt was wa kwenye yes. k anaposema gano la chumvi azungumzia kama la chumvi kwamba kuna chumvi takiwefanyike kitu fulani hivi tuanze na sisi kutafuta machumvi tu ah ah agano la chumvi pale chumvi by then it was a sacrifice ndio ilikuwa the commodity needed in the country in the land and the man delivered the covenant akatoka akafanya and then boom god stood up we hizi wamefunga naye agano la chumvi it is in your bible mungu yuko hapo anaongea na wana wa israeli webrania anaandika nasema hivi aliwaambia kwamba wataingia kwenye raha lakini kuna namna walijichanganya wa jamaa mungu akaapa hawaingii mungu anamwapiaje mtu kitu kwa sababu ujue hawa watu mpaka wanakataliwa kuingia ni kwa sababu kwenye mioyo yao bibia sema kwa sababu ya mioyo yao mibovu moyo mbovu moyo mbovu moyo mbovu unakupoteza nyakati za shida to, to me siku ukitaka kupigwa na kuuawa hautauawa siku una raha it is in your low season thats when your enemy gets power yesu akujaribiwa na iblisi wakati ameshiba Zima, alipoona nja. it is in in lowest moment thats when the enemy comes in and hit you maana anasema hivi wakati wa amani wakati wa utulivu mnaposema naosemahii na hiki nyinyi mnadhania pepo ukiwa na na hela hela i tell you have a lot of money that you nah No, no uongo listen to my nokaumbaya uongombaoat aeineo hazitokei ukiwa unahelaitis whe you have doaemaemyesu akujaribiwa wakati amshibaiaribwkati ana njaaii he oudoatotoeoo Nda utajua is <laughs> so easy ndo utajuakutoa fungula kumi wakati so unaihesabu hivi <laughs> unajua una, una, una, una zile nyakati ambazo najua kabisa nikitoa hii inabaki lfu t chana milango mingi ulio nayo nikitoa hiief kmi inabaki tisini unaanza kuwaza titkwenye kikobana daiwa lakimoja na kumitatawapiaai yo tunaposema kumanuva yu len unajifunza ustadi wa namna ya kumaintain my pressure waveouwy watoto wa mungu tuna namna zetu tuna njia zetu kimungu tuna njia zetu kinamna ya mungu ya namna ya our presue na tukiwa kwenye presha mbaya that's when the devil <laughs> bibli inasema hivi when the enemy comes in like a flood the lord will raise up a standard adui anakuja kama mafuriko binasema mungu anainua viwango adui ajapo kama mafuriko mungu anainua viwango mungu anainua viwango god can only an a standard in your life when the enemy cmes in like a flood swali ni hii wakati flood inakuja do you have a havea listen to me hata amina i wusiposemaaminaino nachokifundisha ni kitu bora sana mimi na wanangu takuja kukisikiliza tena baadayeinohuu ni mtaji maaon told me when there is a time of pressure, you don't panic Remember the covenant moyo thee iouomth ubovu wa moyo utakutoa kwenye ramani utakufanya ufanye maamuzi asio faa ubovu wa moyo utakutia kwenye mashaka na ukiingia kwenye mashaka you wrong. What a gift. mungu anipe nini mimi tena anipe nii my soul is uwezo wa kuzijua siri zake you, yes. you know he will not leave me zakenakupa no, maana na ahadi yake kubwa ahadi yake kubwa sio nitakupa hela no, no, no. ujapopitazaburiyitnasema <laughs> hivi bwana ndiye mchunai anazungumza kama bwana ndiye mchungaji wangu sitapungukiwa na kitu eh? anazungumza kama mtu anayeelezea anaeelezea kwamtu watatu sindiowie mchunaji wangu nukiwa n kita ish aaai aha huniongoza huuisha nafsi yangu na kuniongoza katika njia za haki kwa ajili ya jina lake alafu anasemaji naam nijapopita katika bonde sikiliza hiyo mipangilio ya mistari hiyo mipangilio ya mistari na zilizotumika maana nijapopita katika bonde la uvuli wa mauti hmm? sitaogopa mabaya hasemi kwa maana yeye yeyeanaamisha haongei tena na watu anahamisha anapeleka juu anaema kwa maana wewe bwana ndiye mchungaji wangu naongea na nampigia na nampigiastori namwambia namwambia v bwana ndiye mchungaji wangu sitapungukiwa na kitu katika malisha majani mabichi ulilaza kando ya maji ya utulivu huniongoza katika njia za haki kwa ajili ya jina lake alafu nakuambia na nijapopita nijapopita Nijapo katika bonde la uvuli wa mauti inside nataka kujihakikishia sitaogopa mabaya alafu nageuka kwa maana wewe uko pamoja nani alafu narudi nakuambia tena gongo lake yes ya eo wake wakati wa mapito yangu i must be assured sielezei kama story tena yanguwasielezei kamatenamwelezea huyu jamaa juu ya uwepo wako kwenye maisha yangu I brag, juu ya nguvu zako I brag, juu ya uchungaji wako kwenye maisha yangu vile i have unavyo nilishay siogohaya sio unanipitisha kwenye malisho sio kwa sababu sio kwa sababu majani yapo sio kwa sababu nimekaa kwenye maji ya majiya kwa maana wewe ama utulivu nilionao sio majani mabichi yeah. nilionao sio kando ya maji ya utulivu yeah. utulivu nilionao amani nilionayo majiya utulivuutulivu ilionaoamai iionayoaaan This is my confidence. Push me in the way, push me the way you can. Beat me the way you can. Hurt me the way you can. <laughs> wao wow, wakiwa wanafikiri ujasiri wangu ni wingi wa watu kwenye kongamano langu ni wingi wa watu kwenye kazi yangu ni pesa watu wanazonipa when they think that mimi nasema hivi sitaogopa mabaya sio kwa sababu akaunti na kitu sitaogopa mabaya sio kwa sababu mke wangu bado yuko nyumbani sitaogopa mabaya kwa maana wewe your presence you dont the I was teaching my wife nikamwambia kuna vitu havizuiliki you don't with the sea when the sea sea when havizuilikiaabahaibahaiikiwaimekairikafa ikiwana vuaongee na bahari ikiwa ikiwa imekasirika tufani u, u, tufani na ufa nayo <laughs> you don't with ndo nd nyakati yake fikiri fikiri wakati wa mvua kali inanyesha ni majira yake ni masika uwezi kushindana na masika son you don't with do just stay with the one o oon yes. atakupa namna ya kupita yy yes. anasema nijapopita Nijapo, Nijapo a time tutapita lakini uhakika wa kutoka salama yes. ni wuwepo wake maishani wetuo not because we haveawo ecause his there yes so sopeople wanda humjinga tumepiga tumetukana tumescandalize tumesema barabarani tumewaambia watu tumemwaribia how does he survive i have him ndio maana utakii kujieleza sana mbele za watu wekeza mahusiano yako na wekeza mahusiano yako na yeyeustake ukasafishikawatu ah! yes. wakik uwezowako safari wksafari oh. unafikiri watu wa mungu nyinyi paka mmefika hapa pakamkwe kwenye hii bada unafikiri mjasikia vitu vingi sana kuhusu mimi najua mmesikia vingi sana niwasaidie kitu this is my secret uwepo wakemaishanimwangu swali kwa nini adui zetu They can't break us down. na wakishindwa hu wanabadilisha sanimemwonea tuuumusinionee huruma hii itakuondolea kuwabeg wanadamu kuombaomba kuwapapatikia kutafuta kuwa, kuwa wanadamu ili wakusaidie kukaa eh, eh. eh, nawee siju silence all the the way kimya focus on the work I've my fathers wazee wangu wamenifundisha stay to the work watakupaka mavi watakutukana watakupiga watakushambulia hii inaizungumzia mimi lakini na nawee kwenye ofisi yako kwenye ndugu zako kwenye ndoa yako kwenye maisha stay kwa maana wewe sio kwa maana yeye uh. Uh, uh, usimweleze mwambie yeye usoni kwa maana wewe let ah, let the world know. Let the world uko nami I seasons because of your presence you give me intelligence on how to to in every time time to time kila majira yanapokuja na sura mpya majira yanakuja na sura zake mpya wakati mwingine hatuwezi kuyazuia majira lakini tunaye mungu mwenye akili kuliko majira yes. the part about god is this. Hata usiku. Una ianasema akafanya mianga miwili mikubwa Genesis chapter one, verse 14. akafanya mianga miwili mikubwa anasema mwanga mdogo mwanga mkubwa utawale mchana alafu mwanga mdogo utawale usiku anasema kwa, kwa ile mianga miwili ndo amefanya mchana na usiku mchana na usiku vipo tu vipo tu vipo tu kwenye kitabu cha mwanzo sura ya nane akiwa anafunga agano na nuhu anasema hvi kadri nchi dumupo kadri nchi dumpo mizalimko duniani anasvi mchana na usiku haviwezi kukoma huwezi kuizuia saa huwezi <laughs> kuzuia jioni kuja yes. There is a time giza litaingia tu kwenye maisha yako mm-hmm. hata ukijitahidi kuishi kwa usafi kinamna gani hata ukijitahidi kuishi usimkosee mtu kinamna gani hi giza tu litakuja itakuja majira ushindani nayo ila unatakiwa kujua kwa wakati wa jioni una mwanga wake Oh, like wanaonitizama kwa njia ya mtandaonachokifundisha hapakoakwambia hata waskati wa usiku una mwanga wakemzehaya ndiyo mambo ya kuwafundisha wake zetu haya ndiyo mambo ya kuwafundisha watoto wetuaya wa time time to time I talk to my o namwambia hata tusigeifanya hii kazi kila ndoa duniani ina saha ya giza lake mimi giza langu inaza ikatokea kulingana na aina ya kazi niliyo nayo giza lako wewe na mume wako na mke wako linaweza likatokea kwa aina ya kazi na wewe ulio utasimamishwa tu kazi giza limeingia nani anayeona wakati wa usiku huyo ndo atafika salama kwa sababu wakati wa usiku nuru ukiwa aipo ajali nyingi hutokea ajali nyingi hutokea kumbuka usiku kuna usingizi mwingi sana how do you season wakati umejaa usingizi mwanga ni mdogo haitoshi low <laughs> <Manoeuvring your> season nimeendesha gari kuanzia dares salam naenda zambia meondoka saa moja asubuhi mpaka saa kumi niko maeneo ya mbeambea mbea hapa nakaribia mbea hapa iringa iringa mbea kagiza kanaanza kuingia naitafuta lusaka kagiza kanaanza kuingia i was very active and wakati wa mchana wangu ila giza sasa inaanza kuingia hekima He ya usiku what do I do? Do do? saa ya giza lako brasaa do do? ya giza lako kwsababu huwezi kushindana namudahuwezikushindana na majira kuna saa tu hela itakata ndio hapo nakuta wale ambao wamezitegemea fedha pres imepanda how do, you do? Watu watatu atu ya majira yako magumu magumuunafanya nini? nini wakati wa majira yako magumu <laughs> Sema the mungu akujalie neema. neema kwenye maisha yako ujue nini kikupasa kufanya wakati wa majira yako magumu tutashindatutashindatutashinda ndio tutashinda. tutashinda. maana maarifa haya yamekuja yes. nasema tutashinda sema nitashinda kwa jina la yesu kwa jina. Wa sema ninayo nuru wakati wa gizasema e bwana ile nuru inayong'agizani inayonga naitokee kwenye maisha yangu enuru ya mchana itumiki usiuusiku unauuauna nuru yake sea wakati wagiza langua itha ihotheit give me the the light of the night nipe ile nuru ya usiku wewe ulifanya mungu ametengeneza hekima ametengeneza hekima kwenye kitabu cha mwanzo sura, sura ya kwanza mstari wa kumi na nne anasema akaumba mianga miwili mikubwa wakati wa usiku bwana najua iko nuru yake iko nuru yake iko nuru yake kuna namna yesu anatokeaga usiku na kuna namna anatokeaga mchana the, light. the light neno nuru kiebrania maana yake fotizo maana yake ni nini ni kitu ambacho nuru haimuliki mazingira nuru inakupa mwanga ndani ya macho halafu macho yanaona kwa hiyo nuru haimuliki ardhi nuru inamulika macho yako ko macho yako inaakisi mwanga wa kutosha halafu unaona He is talking god unaonale neno light neno fotizo ukitafuta tafsiri yake ya neno ilo fotizo au foto neno fotizo tafsiri sio tu mwanga wa taa au mwanga fotizo another word ya yafotizo ni illumination. maana ya neno illumination mahali pengine ni ufunuo ko neno mwanga si tu si tu kitu kinachomulika uone neno mwanga ni ida ni revelation are you to me kwahiyo unaposema ninaona neno kuona sio tu nimemulikiwa nikaona neno kuona inamaanisha pia nimefunuliwa jambo nikaona ndio maana z hivi mambo ambayo macho hayajawahi kuona kwa nini macho hayakuona kumbuka, kumbuka. kumbuka. kumbuka. ninao watu wenye ndoto wanataka kutimiza vitu flani hapo mzee ukinielewa wewe ukafanikiwa inatosha nitaishi vizuri nasema hivi ukinielewa wewe mmoja yes. ukafanikiwa kushinda yes. nyakati za giza lako nimeshinda Amen. ushindi wa mchungaji hauko kwenye vita zake anazoshinda ushindi wa mchungaji ni matokeo ya watu wake mnanyamazisha vinywa vya hawa wanaosema mchungaji wako sio mtumishi wa mungu we yo hadon utawambia sawa sawa ni kweli sio mchungaji lakininakula na, na nyumba yangutumekaa salama kuanzia januari mpaka disemba upako wake umetufanikishasa Hacha kazi ziongee yesu cakazi ziongehivi msiponiamini mimi ziaminini zile kazi yes. mpaka yesu anaongea anaongeaokauli manake anachua kuna watu walikuwa naye lakini awamwamini nawaambia na nyinyi mnaofuatana na nini mimi lakiniamniamini ziaminini zile kai yes. kazi zinaongea kuliko maneno mtu akwambiniboawmi ioneshe ka zaongealio meo mtina kazi naongea kuliko maneno yes, no, no, no, no. yeah. yeah. kumbuka tunazungumza nimesomo banasijaangalia bado Now, you n know, nilisema zikoed k na ndo tuko ya pili ya kwanza iko isikilize ya pili inanyetabaalafu takuepo ya tatu takuwepo ya nn mpaka tunazimaliza ndo zile mambo ambazo marafiki zetu wanatuangalia wote hatujapokea mshahara ofisini alafu anashangaa wanakuliza unawambia mi inayo nuru inayong'aa wakati wa usiku yes the the light that shines in the darkness msikilize yesu akiwa anaongea anasema yoana sura ya kwanza anasema hapo mwanzo kulikuwako na neno naeneno alikuwako mungu naeneno alikuwa mungu alafu aa hivi vyote nin nini vyo vingapi vingapi vingapi majira vapimajrakweyo yes. neno lililoumba majira linayajua unajua aliye kuumba na <laughs> magari karibia yote ya toyota toyotaasijaemakaiiaoteyatoyotnad hata mikubwa naezakuaiad limekaa hapo lakini lakinispidi lakini kuna magari ya viwanda vingine ambayo <laughs> ni kadogo ila spidi 2 aliyeumba toyota anajua kwa nini amesema mi t0 ukienda zaidi hapo unaanza kusikia na gari inatetemeka manake unanipeleka zaidi ya uwezo wangu manake the creto oftoyota mpaka ameweka spedi 0 heo theo theni hata kama ni v6 hata kama ni v8 inatakiwa iishie hapa ukizidisha zaidi ya hapa i aliyekuumba anajua udhaifu wako unapotakiwa kuishia kwa hiyo aliyeumba masika anaujua udhaifu ulioko ndani ya masika kwamba masika inaweza ikajitutumua ikajifanya ni ngumu lakini atakee nitafuta mimi niliyeumba masika nitamwonyesha masika udhaifu wake unakuaga wapi yes aliyeumba usiku anaujua udhaifu wa usiku uko wapi kwa hiyo usiku ukiwa unawatisha wengine wewe usiangaike kutafuta majibu usiku nitafute mimi niliyeuumba usiku maana najua udhaifu wa usiku atakaenipa mimi udhaifu wako sio mimi kutafuta kitabu cha kukusoma wewe narudi kwa kumba huyu mwamba ujanja wakemkiiengnachoema ivi <laughs> matunda yote naowezakula anamwambiakasoro matund yam uasiku kila unakufa shetani akuangaika kuongea naa alikuwa anatafuta tu lini nitamfanya ale lile tunda hakuwahi kumpa Adam magonjwa hakuwai kumpa da udhaifu wowote hakuwai kumshambuliadam popote alichokuwa nakitafuta the the weak weak link even the night as scary as it is, it is has a weak link hata kama usiku unatisha kiasi gani una udhaifu wake Can you hear god talking wakenamsikia mungu akiongea nawe hapo do you hear god talking? namsikia mungu ananiambia waambie hili ni neno la bwana kwako waambie hata usiku unazo hazina zake ndio yes. maana anasema mimi mungu nitakufunulia hazina zilizofichwa gizani yes. alif ah! ah! ah! kumbe wakati wa usiku wangu naweza bado nikaiona hazina nikaiona faida Hey, majira yangu ya usiku kumbe na yenyewe yana hasina. how do i get it by yeah, yeah, yeah. hey, haziaiu sasa hivi ambavyo angetamani u mimi mwenyewe saa hizi i feel blessed to hear <laughs> god talking he, unaziona hapa hapa nasoma napoongeasahizi itounazionanaoapamanakeushdno ro mungu anadondosha revelation ri right no itis as pure as fresh, as fresh mana from heaven manake hata mi nasikiliza saa hii ask my wife I'll tell you sometimes siarudi nyumbani i open up my tv and and watching and mnaaiinikabiia <laughs> wegineiikhambia <laughs> majira ya usiku pia <laughs> yana hazina zake kwaiyo majira ya usiku usikunao nekwambia usiku ni zile nyakati mbaya ni zie nyakati za shida ni zile nyakati za dhiki how how do we kama andika? andika key revelation. Andika, neno, the key is revelation the many of you you are are blessed hikikamunaandikadiad Are you blessed? Yes. Are you blessed this morning Amen. mungu anayabariki maisha yako Amen. kuna kitu naokeaasubuii mungu akuinue kwenye majila yako ya usiku lina ha hazia yake so ulisema mungu tauuua hazina za gizani Fine. hazina za mchana nimezikosanipe <laughs> <Amen. tos> mimi za usiku za majira haya nipe mimi hazina za majira haya unalo neno wakati wa usiku unalo neno wakati wa mchana hali yangu haitakiwi kuwa njema wakati wa mchana tu hata usiku lord shomsoo And then, boom, yeah. god is opening your eyes unaona wasioona wengine inatokea yeah. ndoto ikulu kwa farao alafu ukiwa kwenye giza lako gerezani god uh -huh. wakati wa mchana he is powerful enough nazungumza habari za yusufu very strong and bold anasema nashinda dhambi ya mkewa wakati wa mchana ameshinda and then ant giza likaja umeshinda kesi umeshinda dhambi ila kesi ya polisi hujashinda ameshikwa kumbuka ana ndoto kumbuka ana ndoto za kuwa mkuu ndugu zake wamwinumie naongea na mtu mahali hapa majira yusufu akumtenda mungu dhambi ila majira usiku ya usiku yalikuja kwa hiyo majira oh my God majira my brother hayaji majira mabaya mama hayaji kwa sababu umemtenda mungu dhambi There is hour of darkness on earth kadri nchi dumupo majira ya mchana na usiku hayayatakomaecanb yes. mwanzo sura ya 8 mstari wa ihin bi nyakati mbaya haziji kwa sababu umemtenda mungu zambi giza hushindani nalo saa kumina mbili jioni ikifika taa zinatakiwa kuashwa anth lazima hapo miaatokee atupe yabalb ya kwa sababu saa hiyo saa hiyo jua limeshapotea mungu anaongea na mwanadamu wa kwanza kuishi baada ya gharika baada ya dunia nzima kuisha baada ya dunia nzima kuharibiwa na garika God is face to face with baada ya nu sadaka yake akajua labda kwa sababu ile sadakamunu anaambia nnosanchidu majira ya kupanda na kuvunay usiku na mchana hautakoma mahali pengine amelifunga gano lake ea hivi kama vile ambavyo mchana na usiku havitakoma manake unaweza ukajitaidi sana kuwa bora mchana na usiku majira hayaletwi na ubora wako it is not what you do that a season ila unachoweza kujua wewe katika majira ni kujua nini cha kufanya ndomana asema v kila jambo na wakati wake na kila majira chini ya jua na muda wake kila jambo lina majira yake na kila kitu chini ya jua kina wakati wake wakati yaubadilishi na vile unavyoenda Oh, usiku auji kwenye maisha ya watu kwa sababu watu ni wazinzi watu ni waongo watu ni walevi no usiku uko tu uko tu nimona wengine mnajiuliza maswali nimemkosea mungu wapi nimefanya kila kitu sawa n no, no, no, no, no. mungu haulizwi aulizwi mungu anaulizwa ask f ni swali la pride. who swai laao mungu alimuuliza aibu hiyo ulitaka nani apitie unachopitia ask ask god, why. We ask god how. how do i go out of here anasema katik majaribu hayakuwapata nyinyi isipokuwa ni kawaida so ni kawaida ya wanadamu kupita kwenye majaribu yao kwama kwasabauumeishamaisaueamunu maun umbai tkusaidia kuatmeanza vizuri tu sitapungukiwa na kituanasemahv right, katika malisha ya majani mabichi nlsyako so nisikilize sana leo medakiwa na dakika chache kumaliza nisikilize sana leo chakula cha leo kitakufaa miaka arobain ijaya Amen sikia kama unausikilizia ukoo wako wote majani hapo hunilaza avavi kando ya maji ya utulivu uniongoza huiuisha nafsi yangu na kuniongoza avi katika njia za nini watu wa mungu katika njia za nini katika njia za nini j zassautiyako katika njia za nini, nini? kwahiyohaki iko anatembea katika hakikatika njia zana anayemfanya atembee katika njia zake haki. Za haki ni mungu mwenyewe katika njia zahaki kwa ajili ya jinalakolanasemajemtnaofatna hapa juu limetembea kwenye njia nj mimi nimejitahidi kufanya haki yangu yote nimeonyesha wa kila uzuri inaoweza kuonyesha nimefanya kazi yangu ofisiniwananifanyia haya usiku upo katika njia za hakiahatawakipita kwenye haki haupiti kwa ajiliyako apiteneh ajyheeeataoetf No. No. wakati mwingine tutafanya haki na tutaonewa si kwa sababu hatustahili ila ni kwa sababu ya jina lake yusufu amefanya haki kaikimia zinaa na bado anaonewa anasingiziwa na mungu yuko kimya habili anatoa malimbuko ya mazao yake na sadaka yake inapanda na harufu nzuri mbele za mungu aanauaaann tefa anauawa anapigwa mawe sio kwa sababu alikuwa mzinifu dhambi ya yule dada wa kuzini iliyomfanya apigwe mawe ndio hiyo hiyo stefano anapigwa mawe stefano angeuliza Why God? napigwa mawe leo hii na wayahudi kwa uzinzi gani iliyofanya wanaopigwa mawe ni waliokukoseaso when people are going through staffs, you think aiheae oh. medanganywamy br medanganywa my my sister sistsabu wako waovu wanaofanya vizuri kuliko wenye haki ukitembea kwenye haki sio ili upate anasema mapito ya haki kwa ajili tunapita kwenye njia za haki kwa ye, sababu tunataka apate yeye heshima ye haki ni unyenyekevu tunapoacha vituambv hiki tulitakiwa kukifanya namna na naetuona tunapoacha hatuachi kwa sababu tunataka kupata skiliza nikuambie hauachi dhambi ili upate kazini unaacha zambi kwa ajili ya utukufu heshima yakeheshima yake. He yake na hapo ndipo anaingiza gano lakeh wakati sijatokea sasa nitatokea wakati unitaraji sada mesak na abednego wanakataa kuiabudu sanam sio kwa sababu mungu amesema atatokea na wenyewe wanaogopa wanasema hata asipotuokoa manaake anasema sure. sure. hata asipotuokoa sisi kamwe majira mabaya yamekuja uioyausitutaionauru ya usikuamatutaiona nuruya usikumahata nuru usiku. katikati ya giza langu hiliahatapale nyumbani hata katikati ya giza langu hiliina nuru yake ya, ya usik nyae alifanya mianga miwili kumbuka alifanya mianga miwili mungu umenitembesha mchana nataka kuona na mwanga wa usiku pia usisahau mimi mungu nitakufunulia hazina zilizofichwa exactly. wap watu wakihania tunakulaga mchana tu watu wakinia tunafanikiwa mchana tu mungu anatokezea niko apokwambia yes atakuonyesha sema ebuana. Ebuana. ya gizani maneno haya leo yageuke majibu ya maswali maneno haya yageuke majiuya maaiyakonohayayageuke majibuya maaliyako iub mimi iililichosema ndoo nachoitia ndo maji yeneeaaaiwa kwa mchana uliotupa asante bwana yesu kwa majira ya mchana but sante zaidi kwa mwezi kwa mbara mwezi ya usiku dyo know, kuna wakati mbara mwezi ina shin kiasi kwamba you dont uoac ukaione mbara mwezi nasema ukaione mbara mwezi Amen nuru inang'aa gizani kuma ile nuru inayong'aa haing'ai mchana anasema mwanzo mungu kulikuwako na neno naye neno alikuwako kwa mungu naye neno alikuwa ni mungu na vyote vilifanyika kwa huyo hata majira na vyote vilifanyika kwa huyo wala basipo yeye yeah, yeah hakikufanyika chochote kilichofanyika aau ndani yake ndimo ulimo uzima na huo uzima ni nuru <laughs> ya watu na hiyo nuru haing'ai mchana <laughs> kumbe haya maneno sio ya yakutumia wakati wa mchana <laughs> ndani yake ndimo ulimo uzima alafu na huo uzima ndani ya neno ni nuru ya watu yes. ah, you i watumwanaakeanaosema ndani ya neno kuna uzima na uzima ulioko ndani ya neno ni nuru ndniyno i urknadodna hiyo nuru anasema ni uzima wa watu uzima ule ulioko ndani ya neno ni nuru ya watu lafuaivi na hiyo nuru inangaa wapi gizani alafu nasemaji nawaa giz na wala giza, uh, giza. halikuiweza kwa hiyo hatushindi giza kwa sababu a hatushindi giza kwa sababu ao tunashinda giza kwa sababu heeisenuoto sema anapokea neno la wakati wa giza langu manaake nini kila wakati wa giza lako liko neno mm. ni vile tu uko bize hujasikia na akikuona umeacha kumsikiliza na nyamaza ananyamaza sababu anajua tumaini lako liko kwenye kikoba tumaini lako liko kwa shemeji yako tumaini lako liko kwa msimamizi wenu wa ndoa tumaini lako liko kwa kwamwanakolojia akiona tu unatapatapa nikusikie unatapatapaautumuulizemungu nikusiiikusikiekwenyehili i giza langu nini unasema nini unasema naomba nikusikie wakati mwingine unamwambia wazi kabisa siwezi kusikia audibly. nipe ufunuo kama wazo nifanye tu kama wazo nione kama nafanya wazo kumbe niwee nanisemesha mungu atatengeneza tu mazingira wakati wa giza lako nasema atakutengenezea tu mazigira wakati wa giza lako kwenye giza lako atakupa mlango wa kutokea Amen. nikupa ufunuo huu niongea nawewe tena kidogo yes. au niishia hapa nionge naewe tena kidogo yes. akiwa ameingia gerezani yusufuyupo gerezani kwa mtu mwenye ndoto lile ni giza lake kwa sababu uko nchi ya kigeni huna baba kule huna mama huna mtu akukuekea hamana ushahidi vvidhibiti vya ushahidi vimeonyesha ulimbaka mama wa watu kwa sababu umeacha koti wacha takuuliza swali ofsini wa yule mamakotile nafanya nini kwaiyo mfahamu watu wa mungu sio kila naetaa kithibitisho i yusufu l koti niulize swai usufalibaka mni jibu nyinyi alibaka So, tunawapiga watu mawe kwa sababu ya ushahidi tulioonyeshwa wakoti ulionaona kitendo ulionaoti ukuionaa unaesema amebaka yee ndo alitaka kubakwa askia y na afahamu mengine tumeacha mioyoni mwetu tumenyamaza kimia. uliyesema kabaka noal biblia inasema yusufu akaacha koti alipoacha koti koti aliloliacha akikimbia ndio linampeleka gerezani why? You don't ask god uas a na ukimuuliza how atakwambia hivi nitawaleta wafungwa wawili wa mfalme katikati ya giza lake hamna matumaini ni na kuja hata wakati wa giza usiuweki pawa usifiche kipawa gizani <laughs> izmajira giza, majira... yakaushi mbegu yes. ardhi bado ipo yes. mbegu bado zipo yes. swala la nini kitatokea baada ya kupanda mbegu sio kazi yako anayechipusha ni mungu Amen. tunza mbegu zako Amen. tunza kipawa chako Amen. tunza fedha yako Amen. wakati wa giza uoni pa kwenda Yes. may god give you eyes ndio maana unatakiwa kuona gizani ndio maana nuru ya usiku lazima iwepo ili mungu nione nione wakati sina fedha sina chochote nina kipawa gani nilichobaki nacho niko gerezani naitwa yusufu niko gerezani mungu anawaleta wafungwa wawili wa mfalme kuna saa kuna saa kuna saa upike upikekei uwaonjeshe watu bure usiwauzie kwanza pika maharage una kipawa cha kupika na uko wakati wa giza na kazi hamna pika maarage una maharage ndani pika waonjeshe watu ofisini waambie napikaga maarage wataagiza ubwabwa kwa mamantilie kisamvu watachukua kwako cha bure cha nini cha siku ya kwanza kesho wakikiona kitamu watasema hivi tuletee tena wakati wa giza ulichobaki nacho ni kipawa peke yake tuletee tena unawaambia nauzaga lfutatu nauzaga elfutatu mbona bei gaina ya utasikia niletee kui na mbili vingine nitaweka kwenye Amen. hela imeingia ijaingia ila kisamvu cha kwanza una kipawa cha kufundisha tafuta watatu bure Interpret. ndoto za watu bure kwa sababu katika mmoja wa mtu bure atakuta ni mtoto anafanyaga kazi kwa mfalme yeah. nenda tu nenda tu yaani nenda tu juzi nilikuwa naongea na one of my ofmy anaambia baba ninakoenda hii kazi niliyoitiwa sijioni dad i dont sijioni kabisa kama idilipo sioni nikaambia hivi mtembea bure sio sawa na mkabu wakoma ni wagonjwa wakoma wametengwa wakoma wako kwenye giza lao kitu pekee walichokuwa wamebaki nacho wakoma ni miguu ya kutembelea tumia miguu wakoma vidole vimekatika hawana kazi ya kufanya wafanyi kazi mkoma ashiki mkoma vidole vimekatika ila ana miguu unaweza kutembea tembea ukiwa unatembea mungu yes. wakati wa giza lao mungu anasikizisha vishindo jeshi la washami wanasikia vishindo vya matairi miguu ya wakoma inatembea inaenda walipofika walijiuliza maswali tuko wakati wa giza angalia dailema aliokuwa nayo wakoma kama wee hauna hiyo daiema anasema hivi tukibaki hapa tutakufa nja tukienda kule sisi ni wayahudi wale ni washami adui zetu watatuua tufanye nini mtembea buletembea oh yes. wakati wa giza lako umebaki na nini unazo nguo zako seseh za mgeuza fua zinyoshe fanya mtumba marafiki zako sio wote wanaozijua nguo zako tafuta ziletangaza kwenye Instagram. Ta weka kwenyea m Mi una miji tu kibao kwenye whatsapp unaambiani hi kiimo ni ni hii kipimo ni hiki, hi, hiki. atatokea tu mtu atakee kuambia hii unauza shingapi naambiaanakwambiahiv nipunguzie unamwondolea f s afu unauza fustina. gauni ambayo wewe umenunua unapoanza kutembea wakati wa giza mungu anasikizisha kishindo cha wakoma wengine mna maviatu kibao yamekaa ndani namko wakati wa giza wakati wa giza usitafute kitu kipya kipyamajiraa sio mara zote tunafanya kazi za kulipa mshahara saa zingine go extra goyesu alitoa ushauri akasema kupa maili moja nenda mbili show extra. show extra more what you can do show extra. be the best wakikupeleka moja nenda zaidi go deep. through that i have len To in all my bad mejifunza ku kwenye majira yangu yote magumu na mabayanombia wakati haushindani naomwambia usiku ukija haukimbiwi gizaalikimbiwigia hey, yeah. hey, linakuja unaanza unakimbia ukifika nyumbani ndogiza limeondoka jifunze namna ya kuishi kwenye majira yasiyofaa akiwa yuko gerezani yusuf anatoa tafsiri ya ndoto bure bure mungu anampa tafsiri mbili za watu wawili walioota ndoto atatokeaga tu mmoja atakie kukumbuka anasema akamwambia ukifika kwa mfalme unitaje nikumbuke nikumbuke maanake niko kwenye majira haya na haya majira sio yangu ya nikumbuke ninamwomba mungu watu wote tuliowatendea wema maisha yetu hata kama sio wao mungu akatulipe wema tulioufanya yes. Bibi nasema hivi apandacho mtu sio apandapo apandacho mtu mungu akakumbuke wema wako hata ulioupanda kwa mtu mwingine alikumbuke agano lake akakujibu wakati wa giza nasema akakujibu wakati wa giza lako katika jina la yesu Amen. yusufu linazidi kuwa kali sunajua si saa mbili usiku sio saa tisa usiku ukiona giza limekuwa nene sana ujue asubuhi nakaribianasea uju asubuhinakaribianasemauju asubuhi nakaribia na na ukiona adui yako anatapatapa pepo lolote linalokaribia kutoka hua linatapatapa nyoka au mjusi will mpaka siku utakapomkata kichwa au utakapompiga mguu jogoo lolote ina ukiwa umeshaliua nyoka yoyote anatapatapa ukiwa umeshamgonga mjusi ukiukata mkia wake unatapatapa ukiona maisha watu wanatapatapa huja ulishakata kichwa askutishe nasema askutishe Yes. umeshamshinda huyo umeshamshinda huyo aduhi nasema ukiona wanatapatapa ukiona wanahaha wamepata muhaho ujue tayari ulishagonga vichwa nyoka yoyote cheche akikaa chini ya majani ananyamaza ukiona nyoka anahaha ulipiga kichwa siku nyingi oh, yes. siku nyingi yes. siku nyingi sana Amen. wangine mko hapa maombi yenu mnayoomba ndio anaoletea maadui e, ujue amesikiwa oh, yes. ujue mapepo yameinuka yes. siku moja mke wangu aliniambia naomba naenda kuomba na nikienda kuomba kuna mambo yatatokea jipe nguvu mtumishi wa mungu kipindi kinachokuja <coughs> <coughs> ni kigumu naambia kwa nini naomba mijusi nyoka moyoni mwangu ninazema tumekula kichwa <tos> tumepigia <tos> majira yako majira yako usiaogope oh, yes. wakati wa giza lako kumbuka anayo nuru ingayo na wala giza kwahiyo kama anasema giza halikuiweza manake giza liko mashindanoni linatafuta kukuzika kipindi chako cha gizinatafuta kukupoteza But what the Lord is to you, ujumbe wa mungu kwako iko nuru ya giza na nagiza halitayuweza nuru yako nmyumbaji mmoja akasema katika hali zote nitembe nawewebabu e e katika hali zote nitembe anaanzaje and Yesu me Penda penda. katika halizoteyesualiosema hivi niko pamoja nan juatatu juma njumatanoilniko yes. yes. pamoja nami sio mwisho wa mwezi tuktshmetokaniko pamojatna niko pamoja nangi kiaaambia ukiuona usiku ni muda tuni kipindi tu sio kwamba nimemkosea mungu kwa sababu ukifanya masiara atakuambia hivi kama wee ni mwanawa mungu napitaa kwenye hicho kipindi then natapatapa kutaka kujionyesha uko sawa mm -mm, mm -mm, mm -mm. down his revelation sawausipate yes. pres majira yasikupe pres ya kukopa listen to him itannuhka Ulifanya mianga, ulifanya mianga miwili mikubwa moja utawale usiku moja utawale, usiku. Moja utawale, mchana. Moja utawale mchana sema baba katika jina la yesu, baba jina la yesu. kwa hekima es hm hata usiku, hata usiku. Una, nuru yake. una nuru yake katika jina la yesu, jina la yesu. usiku wangu Siku majira yangu ya giza y ya ninaita nuru kwa jina la yesu layesunione kwa, la kwa jina la yesu wakati wa ukame, wakati wa ukame isaka bado alivuna. alivuna mungu katika majira ya yagiza katika, ya katika vipindi vya giza. giza kwa jina la yesu, yesu. nipekuona Nipe nipe kuona, kuona. nitofautishe na Nito wengine wakati wengine wanakwama, wakati wengine wanakwama. Kwa, sababu ya giza. kwa sababu ya giza nipe mimi nuru yako, nipe mimi nuru yako. wakati wa ile nuru ya kizani inayongaa gizani, gizani. Inayonga gizani. Inayonga gizani. katika jina la yesu ikanitokeeikanitokeewewe ikani Ika Ika Ika ni mungu wa maagano wewe ni mungu wa maagano maaganosawasawa na agano lako la mchana na usiku, usiku. ikawa hivyo kwangu kwa jina la yesniwe na, na agano la kupokea nuru wakati wa usiku wangu wa wa. kwa jina la yesunitaiona yesu. nuru. nuru wakati wa giza na nuru yangu itangaagizanna wanagiza litaniweza kwa, giza kwa jina la yesu yesugiza linalo washinda wenginemimi alitaniweza linalo washinda wenginemimi alitaniweza maana ninayo nuru ya wakati wa giza sema kwa jina la yesu, yesu. wewe ulisema e bwana utatufunulia haina zilizoko gizanitizama giza langu e bwananionyeshe hazina yake nionyeshe hazina yakenionyeshe hazina yake, Nionyesha Nionyesha hazina yake. Hazina yake. Hazina. kwenye hili giza langu iko hazina sawasawa sawa na hadi ya neno lako kwa jina la, la yesunapokea yesu. kuona. kuona sema napokea kuonawatu kuona. wa mungu ndio maombi hayo sema napokea kuona kwa jina la, la yesu napokea kuiona hazina yangu wakati wa giza kwa jina la yesu napokea kuiona nitaongozwa kwenye hazina a ina laesuryataiono taiongoza paka kwenye hza ina laesueno lako linasema utatufuulia zlizoa inlasutna wew umesematatuwkowaliwaagogi Kaliwa, la shetanikwa shetani. jina, jina, jina, jina, jina, jina la yesu chochote mashetani ma wanacho kimiliki kihalali ki kwa jina la nipe yesuuru ikang'aenipe kutekae alimwambiaaha uzao, uzao wako utatawala Utatawale. lango la du zakokwa jina la yesu nimesimama kwenye lango la giza langu lango la adui yangu. Adui, yangu. adui yangu kwa jina la yesu, yesu. sawa sawa na agano na ibrahimu la ibrahimu mtumishi wako la ibrahimu rafiki yako ambaye mimi ni mtoto, wake. ni mtoto wake kwa imani kwa, imani. kwa jina la yesu ninatawala wakitupa giza. Kwa giza wakituletea giza wakati wa giza napokea kutawala napokea kuona napokea nuringayo ku katika giza uru yangu inaaaina la yesua nu aazatw a yakza anaa yakiza lanuatnwe w ina a ye majiragiza langu hayataniwezawaina la ysaoalostk kwa jina la yesuw bwana ulisemaw bwana ulisema katika kila jaribu utafanya mlango wa kutokeasema nauona mlango kwa jina Yesu. Yesu. la yesuinatoka kwenye zeeweetoakwenye hili giza nijapopita katika bonde la uvuli wa mauti sitaogopa mabaya mana wewe bwana uko pamoja na kwa jina la yesuuwepo wako ni uhakika wangu kwenye jana utatokea kammwambakorapasatayekotakaayoka kama mwamba kuenye jango langu tokea kama mambakwa china la yesu kotika paraaytorika paratoya tariosotokopa mungu akubariki ongera kwa kusikiliza maneno hayo ya mungu na jua yamekujenga yamekuinua unaweza ukatufuatilia pia ibada zetu live kwa njia ya youtube na mitandao yetu mingine ya kijamii lakini pia kama ungependa kushiriki pamoja nasi kwa njia ya sadaka na jua maneno hayo yamekubariki ni kwa 7621559 lakini pia unaweza out kwa namba hizo hizo kwa njia ya whatsapp na mungu atakubariki sana