Hello, this is your pastor tony y kaponinataka nikukaribishe katika kusikiliza neno la mungu tena siku ya leo biblia inasema neno la mungu ni taa ya miguu yetu nao linatumulikia kila mahali tunapokwenda maneno haya yatafungua macho yako inawezekana kuna giza ulikuwa anakutana nao kwenye maisha yako lakini liko neno ambalo neno hilo unalo siku hii ya leo karibu ninataka ni vitu vitatu kama sio vinne leo katika how to the seasons kwenye maisha yetu tunapoishi hapa duniani tukiwa tunamsubiri yesu kristo katika ujio wake wa pili hatutakiwi kuishi kama watumwa hatutakiw kuishi kama watu waliopigwa hatutakii kuishi kama watu waliochoka tukiwa tuishi kama watu wenye mungu kwenye maisha yetu haleluya Amen. hata kama vinapita vipindi na majira yasiyofaa kwenye maisha yetu we have wgi na walaif ambaye ana uwezo wa kutusaidia na kututoa katika changamoto zetu aeluya so nataka ni tuangalie neno la mungu kutoka kwenye kitabu abilivin cha wakorinto anapozungumza habari za majaribu ya kuwapata nyinyi isipokuwa kawaida ya wanadamu alafu anasema pamoja na hayo majaribu yeye mungu atafanya mlango wa kutokea nauona mstari naume uona naomba usome wa korinto ni hapo kweli worinwa kwanza sura ya kumiwakorint yes. wa kwanza sura ya kumi ninaomba kila mwenye bibilia na ambaye uh, uh, sio mpagani okay, bie kama wewe sio mpagani karibu tumanuve The season. Nikukaribisha wewe unayetufuatilia kwa njia ya mtandao mahali popote. We have already started part 3 of maneuvering the seasons. Na namuamini Mungu kabisa siku hii your life will take another shape. WaKorinto wa kwanza sura ya 10 kuanzia mstari wa 10. WaKorinto wa kwanza sura ya 10 kuanzia mstari God is good. Amen. Wa wote wala msinung'unike kama wengine wao walivyonung'unika wakaharibiwa na mharamu basi mambo hayo yaliwapata wao kwa jinsi ya mifano mm. yakaandikwa ili kutuonya sisi tuliyofikiriwa na misho ya zamani mm. kwa hiyo anayejidhania kuwa amesimama na angalia asianguke jaribu mm. halikuwapata ninyi isipokuwa lililokuwa kawaida ya wanadamu mm. ila mungu ni mwaminifu ambaye hata waacha mjaribiwa kupita mwezavyo mm. lakini pamoja na lile jaribu atafanya na mlango wa kutokea ili muweze mweze kustahimiliwa no, msununike wala msinungunike kama wengine wao walivyonungunika wakaharibiwa na mgharabu basi mambo hayo yaliwapata wao kwa jinsi ya mifano yakaandikwa ili kuuliofikiliwa na biashaa zamani kwa hiyo anayejidhania kuwa amesimama na angalie asianguke jaribu alikuwapata ninyi isipokuwa lililo kawaida ya wanadamu mm. ila mungu ni mwaminifu ambaye hata waacha kupita mwezavyo lakini pamoja na lile jaribu atafanya na mlango wa kutokea ili muweze kustahimili jumapili so, lilopita nilianza kusoma kitabu cha chara sura ya tau alafu nikagusa kidogo tlau nikaenda sehem nyingineo so, eo kwa neema ya mungu nitajitaidi kad mungu ataanisaidia kwa neema yake kupita maeneo muhimu sana ili nikupeleke mahali ambapo patajenga maisha yako katika mungua Amen. Amen. anasema hizi karama ambazo mungu ametupa amezitoa ili apate kiingereza anasema to perfect the church kulikamilisha kanisa manaake kanisa la mungu baada ya kuokolewa the Bible is clear anasema yesu kristo aliwatoa wengine kuwa mitume wengine kuwa manabii wengine kuwa waalimu alipowatoa hao aliwatoa so sohaa he can perfect the kwa kusudi la kuwakamilisha watakatifu wanaita watakatifu kumbuka lakini kinachowakamilisha katika utakatifu wao manake wameanza utakatifu lakini they are not hii kuambie mungu hatuiti sisi kulingana na hali yetu ya sasa anatuita sisi kulingana na hali vile anavyotuona mungu th tunapookolewa tunapokuwa kanisa lake The unapokuwa watoto wake mungu mwenyewe alipotokoa alipotokkila aliympokea alimpa uwezo wa kufanyika kuwa mtoto wa munguanakupa hiyo assurance ya kuwa mtoto wake kabla hata hajajua kamasno ujasiri wa ujasiri wa mungu ni kwamba ana uwezo waaau wa kesho yako bila te anatuita sisi watoto wake bila kuutafutia te anatupa mkopo wa kuitwa watoto wake kabla ajatuhakikisha kama tutamkataa huko mbele ya safari au tutamkataa ila anasema hivi wote waliompokea aronke watakaa naye watadum naye lakini wote waliompokea aliwapa uwezo wa kufanyika kwa watoto watotowa Amen. bwana yesu asifiwe so he gives us assurance ya kesho zetu tukiwa ndo tunaanza safari amen, amen. amen. anatupa uhakika wa kesho zetu tukiwa tunaanza safari anatuita anatuita mwisho tukw tunaanzawanunu tut ssi mungu anamwita okay, um, daudi mfalme waktiom yes. yes. mungu anakuita wa wewe kiongozi wakati noko sekondariwijanawaseondari yes. wa katikati yao yuko waziri mkuu fmungu yes. anamwita huyu mtu waziri mkuu sawa wakati a sekondari you what you are. He calls you what you you you he waaninsma kaandiko kamoja jana kaifurahisha sana nikawa nimekaanak maandiko mawili ameishangaza hmm. sana jana wakati janawakti asomsema kweli hizi bibia tunazisoma kweli kuna mahali yesu alikuwa anatoa mfano akasema hivi kuna watoto wawili ambao ni mapacha twins waliitwa na baba yao mapacha mmoja akaambiwa na baba yake na kutuma uende shambani kaliangaliasha akamwambia baba nitakwenda wa pili akamwambia alimwambia yule wa kwanza nenda baba sawa nitakwenda lwakwanzad b s takndd lafakufanya nini wnda alafu baba alivoona ul wa kwanza ajakwenda akamfuata wapili yule wa pili hakumwambia kwamba atakwenda hakumjibu alikataa alikataa ila bibiasema hivi alipokataa baba ake akaondoka alipoondoka nyuma nyuma huku ubbn ema alafu kule chini aah angalieni ninawaambia aliyetenda mapenzi ya baba ni yupi ni yupi aliyeenda au aliyesema naenda ni asiende au aliyesema siendi alafu akaja akaenda aliyetenda mapenzi ya baba ni yupi aliyesema niupi aliyesema niikua namfundisha binti yangu mmoja nikamwambia hivi usijali watu wanakusema nini kwa muonekano wako na kwa vile wanavyokujua hivi wao wamesema wanaenda mungu hauendi iku si inakua hawajui umegeuka saa ngapi watu wanaangalia saangapi hawawtunaoade nagram adaacebook tiktok wa, wa, wa, wa. <laughs> they judge you by what they see but they dont know what youdo behind the sen wt biblia anasema yesu akasema nawaambieni makahaba na watoza ushuru nyinyi mnaowanyoshea vidole na kwa hukumu watawatangulia kwenye ufalme wa mungu kwa sababu wale wa wakitubu na kugeuka wakati nyinyi kanisani mnaendelea na majungu wenzeni wanajua jambo moja tu nimemtaka nyinyi mliokaa kwenye ukovu muda mrefu ni malimbukeni hata wa dhambi kwa hiyo mkiona dhambi mnaipapatikia wale uune wameufanya mpaka mwisho this time all they want is jesus nyinyi mmesema tunaenda halafu aw ila wale walisema hivi mwanzoni hatuendi huyo mungu hatumtaki pombe siachiui siachi ila baadaye wakakaa wakafikiri wakatubu wakageuka nilianza makahaba ambao nyinyi mnawanyoshea vidole na kuwa hukumu na watoza ushuru huyu ni yesu aasemawatawata gazimio yetu sisi inapenda sana kujiridhisha kuji kujipa haki kwa kuangalia makosa ya wengine yani kipimo chetu cha usafi sisi sio mahusiano yetu na mungu ila tunahania kipimo chetu cha usafi sisi ni kiwango cha dhambi za mtu mwingineanaongeaka yani, hey, uongo lakini huyu na huyuobmakaaba ushuru yesu anasema wata tutangulia So, mungu ni mzuri kwasabusmungu so, anachokifanya anawaita watu anawaita watu kabla <laughs> anawaita watu majina ambayo hawayastahiri okay. bibi nasima mungu alimkirimia yesu jina lipitalo majina yote okay? hakumkirimia baada ya kumaliza zzizoezi ukisoma wafilipi ni kana kwamba ya sema, idharau, aibu jina akipewa wnta enyeoo dhambi nyingine bado anguka, anguka. bado tunangukangu antut watoto w anauhakika na kesho zetu yesu hakuitwa yesu baada ya msalaba yesu aliitwa yesu kabla In the of fact, hata kabla hajaingizwa tumboni mwa mama yake malaika anamtokea mariamu anamwambia mariamu mariamu utapata mtoto mwanamume jina lake utamwita yesu that is the name hilo hilo jina ndio tumebaki nalo mpaka leo okay aliposema kwenye wafilipi alimkirimia jina lipitalo majina yote ilikuwa ni ipi kwa sababu according hilo jina anasema alitakiwa <laughs> aishinde aibu biinsema alipouona utukufu uliokuwa mbele yake yes. akaidharau aibu akawa mtii hata mauti mauti ya msalama alafu a kwa sababu hiyo mungu akamkirimia jina iia majina yote akamkirimia jin oh, akamkirimiaafii oh, geokiaakambia wasija wakatutangulia ukashangaa mm. naogopa mimi ndomaana nimekuwa mkimya naule mwimbaji mmojawa nyimbo za duniani ukasema ukiwaona wanasema uache uacheusimu utasimachana vee siku utalala na wakilala wahakikisha wanalala katika kristo yesu maana panapanda akilia wakati wengine tunanyakuliwa <laughs> wao walibaki na maneno <laughs> <Imagine>. <laughs> wanaulizana maswali na fulani nayekaenda ukiona unaulizana hayo maswali ujue wao wamebaki <laughs> <laughs> yule ue naekaenda mm-hmm ukiona wanaulizana hayo maswali wakiwa hapa chini <coughs> ujue wao naposafisha njia zako usitoe taarifa kwa mtu mm-hmm. usitoe taarifa kwa mtu kaa na mungu vizuri peke yako chumbani kpkuk ngia chumba chako channima wakoku ile, ile. napokiwe mmoja wao waao wataaokulaa kimwalimumawinguni wakati huo wao wanadae ania laajaunapokea wa mmoja napokeawkojamtoja anasema kanisa lake la ajabu sana anapokea wasanii anapokea watu ajabu ajabu ajabua haogopi unajua tamtoa kwa yesu yesue uliniingiza kwa yesu kabisa yesumimi sielewi kabisamakanisa sawa amearibikaa kusema Tusubiria Tusubiria. msema kweli sio sio madhabau kwa sababu wako wa madhabauni wataka wachwo anasema watakuja kwaklazima bwana tulihubiri kwa, kwa, kwa jina lako msema kweli sio suti sababu wako wenye suti wataka samakweli sio magauni <laughs> marefu <laughs> mana wako wenye magauni atak alafu mwenye sali yake yanjans parapanda inalia aelua mamaton anatwaliwa alafu wao na magauni yao <laughs> anatuita vile anavyotuona nazungumza hii kwa sababu system inakutaka inakutaka sana uisikie sauti ya mungu ili uweze kupenya kwenye nyakati zako zilizo mbaya we, when we are about the seasons, kumbuka nilikwambia majira nyakati na kwenye uso wa nchi yako majira na ziko nyakati mbalimbali ambazo tunazipitia ambazo hazikwepeki amen huwezi kubadilisha majira wzz uwezi kuyabadilisha majira maali pengine alisema yesu akasema hivi kwa mtini jifunzeni mkiuona mtini unapukutisha majani yake ujue sana maanawake nini mtini mtini haubadilishi majira mtini umebaki tu pale kama saa mtini unakuonyesha ishara ya saa hizi uko kwenye wakati gani kwao wakati haubadilishwi majira yabadiliki yaani mungu ameshayaumba tangu bibiasma vi kadri nchi dumupo usiku na mchana havitakoba You stop the day watuaauhatnakuchukia kiasi gani awezi kuizuia asubuiyako kufikaunasomachu alau mwalimu anashikilia karatasi yako atake kufanyia ufaulu ni hivi stay withit mpaka paapanaukweli ukweli kwamba saayako ikifika mawili ilimsikia mtu mmoja anamtishia ndugu yake nawambia hivi haki ya nani labda nife mimi hapa uwezi kuwa mbunge nikamwambia hivi kwakuwa amesema hivyo basi atauishamajira yako ya ubunge akifika watatupisha yes. mtu mbi vilabda nie ndo utakua karibu oh, oh, karibub maana majira yangu yamefika sema yes. majira yangu yakifika huwezi kuyazuia maana najua nauayalikeo majira yangu pia ya ya ya ya yes. ya uchungu yes. ya uchungu ya uchungu hata mwenyewe tu namna kwenye hayo majira majira majira majira lakini hayadumu hayadumu hayadumu nasema usiku iyauchunu siku ikuauitmnene omai ma ucn ayasuhi akuausiwnu uh nasema tusitishane tustishane bana. Amen. hakuna aliyeshika saa kui mbili ya mtu hapa hapatustishane yes. yes. hakuna aliyeshika saa moja asubuhi ya mtueuhata yes. oh, watie giz namnagani yes. hata wahutumie giza gani yes. saa moja yangu asubuhi anayo bwanahuo ndo ujasiri wangu kwenye maisha aowanavyotkaasubuhi yanuaio wenye mionoa aaam midomo ni ya kwao na sautiza kwao wanaruhusiwa kusema lakini majira ni yabwa majira majira majira majira ni Amen. Nasema majira ni Amen. Sema majira ni ya ya ya bwana bwana bwana nasema sema hakuna yako Akuna. usaidiwe tu sawasawa na watumishi wa mungu tusaasana mungu alizozitoa kwenye kanisa lake watumishi ambao mungu munguamewachilia kwenye kanisa lake Matua makusudi mitume manabii lakeau wachungaji amewaachiliabi anasema hivi ili awakamilishe watakatifu ili watakatifu wasaidiwe katika nyakati zao wajue ni cha kufanya karjnchidmpo mwanzo anasemakajnchidpo midhali bado tuko kwenye ardhi hii mungu ameumba muda na nikwambie kitu nikwambie kitu nikwambie kitu muda umeumbwa kabla ya mwanadamu kila mwaadamu alipozaliwa aliukuta mda Kwa unaishi kulingana na mda uliozaliwa yes. na wote wanaokufa wanauwacha mdaunaendelea kufanya kaziesiomaana akamwaga sijichosh si kazi yenu kujua majira au nyakati ambayo baba ameyaweka huyo ni yesu yesu anawambia wanafunznafun twambie je saa hii ulipofufuka baada ya kufuka anamsubiria jamaa aje na majibu ya maisha yao ya kawaida wanamuuliza anam, tuambie baseye kitabu ya kwanza anamwambia tuambie je ni saa hii ndo utawapa wana warae ufalme twambie i h yesu akasema si kazi yenu kujua majira au nyakati si kazi yenu kujua majira au nyakati ambayo baba ameyaweka katika uwezo wake tafsiri nyingine ni hii vingine alivyoviweka kwenye uwezo wake si kazi yenu kudadavua vitatokea lini ninyi fanyeni jambo moja anasema mtapokea nguvu akishakuja juu yenu ro mtakatifu aaimaai mtauamaa Steep with the the power it is the power that gives you grace ability nguvu inakupa uwezo nguvu ile ya mungu inakupa uwezo na nafasi na fursa ya kusurvive katika majira yote kinachotufanya to survive. The power. The power mwanga una unangu, unangu, nguvu yake giza na nguvu yake lakini kuna nguvu inaitwa nguvu ya rotakatifu inakalisha hizo zoti chini mwanga usipokuja nguvu yake ipo giza lisipoondoka nguvu yake ipo katikati ya giza na nguvu yake tunaona elw mm-hmm. katikati ya giza nene na nguvu yake tunaona mm-hmm. tunaona ndo mana anasema mimi ntakufunulia hazina zilizofichwa wapi hazina zilizofichwa gizani wewe unaziona yes kwa nini nguvu yake un mtulenachoki a usipate majira anayamiliki mungu si mtu to... haleluya Hallelujah. this is what haeluyaiiwhat telling you my friends my brothers and sisters relax your heart in god moyo wako ukatulizwa ndani yake ndani yake v ndani yake yeye tunaenda tunaishi tunakuwa na waiwetu ndani yake amina watu wa mungu mnaelewa kitu nasema mnaelewa nacho ndani sema ndani yake iko nguvu yake uko uwezo wake iko mamlaka yake katika hiyo tunaenda na kuishi na kuwa na uhai wetu anatutaja sisi anatupa mkopo wa heshima yake a sio mkopo yni natumia tu mfano mkopo lakini ni kwamba anatupa ana sisi heshima yake kabla ya kujua kama tutaishi nayo au la anaitwa yesu mariam anaambia hivi utapata mtoto anaitwa yesu and then wafilipi sura ya pili anazungumza anasema hivi alimkirimia jina Lipitalo majina yote kwa sababu gani aliidharau aibu hili jina lipewa wakati gani kabla hajazaliwa akijua ili hili jina likae katika utukufu wake fuli a na mungu haoni shaka kumpa hilo jina alitumie kabla ya msalaba ndio mana yesu alikuja on papas ya kufa na kufufuka ili nguvu ionekane fuli lakini mungu akuona shida kumfanya yesu aanze kutumia nguvu ya jini, kabla maana yan alianza kufufua wafu ala swali ni hili vipi kama asingetimiza vipi kama asingekufa msalabani Vibu kama tndio maana unaona ili kukuonyesha kipindi chake akikuwa chepesi anaomba anasema baba ikiwezekana kikombe keu iki, na jina nalo lakini ili aupate utukufu wa jina wao ile miujiau ioa nafanyika kipindi kile uh, oh, yesu alizokuwa anazifanya ileesu alizokua kwake it was not yet the the glory of the name imagine anaweka mikati mitano na samaki wawili etoh utukufu wa jina bado ujakamilika anafufua wafu bado utukufu wa jina haujakamilika is going through of life anapitia vipindi vigumu anaambia wanafunzi wake ombeni pamoja nami kesheni nami maana roho yangu iradhi na mwili haleluya anasema roho yangu ina uzuni nyingi kiasi cha kufa nliwahi kushauriwa na baba yangu siku moja wakamimbili uwe makini nani ni rafiki yako kwa sababu rafiki yako akikushirikisha mambo yako unashea naye huzuni yako swali ni hii wakati rafiki yako anaomba wakati wa huzuni yake wewe kwa sababu yaili huzuni yake unafanya nini bivi yanazima petro yakobo na yohana wakalala walala kwa sababu gani ya huzuni huzuni ya nani ya rafiki yao huzuni haikuwa ya kwao huzuni ilikuwa ni ya mwenzao waiyemsindikiza kwenye madhabau yake ya maombi wakashea naye huzuni yake alafu alivyofika kwenye ile madhabau wao wakalala swali ni hili vitu vingapi kwenye maisha yako vimelala kwa sababu ya aina yanafikilianaye ilala because of the he ni friend rafiki anaweza kuingiza kwenye aibu ukashea naye aibu yeye atapita wewe ile aibu oh rafiki yeah, kind anaweza kukupa of, heshima yeekaedeea onajaribu kuonyesha kwamba yesu pamoja na kwamba alikuwa ana jina anakuonyesha kwamba vipindi majira hayakindiki jina analo na mungu alimpa jina kabla ya kufa alimpa jina kabla ya kutimiza masharti aliyotakiwa atimize mungu alimkopesha alimpa kama mtaji ya, I trust you will never fail. anampa akiwa anajua kabisa kuna vipindi vigumu viko mbele yake katikati ya vile vipindi vigumu humuoni yesu malipengine hivi baba lile jina ulilonipa kwa hilo jina nimewalinda ila by that time wakati wa jaribu lake ile jina yeye alikm walikuja walimkamata na anaitwa nani na nandio kitu cha kwanza kabisa alivomfikisha msalabani alimbadilishia jina cha kwanza kabisa herod alichouliza wewe unaitwa nani <laughs> ti watu wanasema we, wewe ni mwana wa muu yesu akamgoge kaabia wewe So, mimi, jina analo na nyakati hazikubadilika jina alibadilishi nyakati jina la yesu alikubadilishi nyakati ila linachofanya lina mahali ambapo utapita zile nyakati kwa nguvu anamuitaso kilichomfanya yesu eh? kilichomfanya yesu apite sizon yake ngumu haikuwa tu nguvu ya jina lilopewa sikiliza maombi ya yesu yanatueleza nini kifanyike nyakati zako ngumu nyakati ngumu what do we do? How do we in dark ya ya maombi maombi yaainguuaya narudia tena kwa msisitizo nimesema hii mara nyingi kwenye ibada mara kenye yesu alipewa jina mapema kabla ya msalaba lakini lakiniwafilii anasema alikirimiwa lile jina baada ya kuidharau aibu lakini jina hakupewa baada ya, ya, ya ufufuko jina alipewa kabla mama yake anaambia mtoto huyu utamuita jina lake yesu na angalia biblia inasema hivi kwa maana ndiye atakayewaokoa wanadamu na dhambi zao kwa hiyo angalia jina lina sadifu kazi aliyokuja kuifanya lakini vipindi na majira vimekaa pale vinamsubiri mungu uliambia kwa neno la wa mtumishi wako ya kwamba nitakuwa mkubwa sana ukubwa uliotamkiwa madhabauni hauondoi viid nimekwambia utang'aa sana watu atakutafuta sana lakini maneno niliyokwambia hayataondoa majira magumu zkudangai msio mchungaji mbae nataka ufurahi tutaufurahiukiwaunaijua kweli kwambatamenambia wazi I will be great nitakuwa mtu a maana sana kwenye nchi lakii not here to lie to you that ino mtei you oea i thesi kwambii itakuwa tu nitakwambia ivi ikiwa ngumu utakuwa salama Amen. how do i manuvre in hard season how do i break through the cent of gravity wakati ndege inji zimezime zime. how do iiueo wakati mawimbi ni makali <laughs> nilichokwambia una uwezo wa kutembea juu ya maji ila sijakwambia mawimbi akitokea ufanyiji bwana kama ni wewe niambie nije petro anamwambia kama ni wewe niambie bwana akamwambia njo amekuita juu ya maji ila ajakuelezea mawimbi yakoje hajakueleea kwa sababu by this time umekutana naye katikati ya bahari yee ajakuambia alipokuwa akipita huko amekutana a amb <laughs> bibl nasema alipoyaona mawimbi akalisaunskiliza Aka bahari b kwani t alikuwa na wazan ni neca ya bahari kuwa na mawimbi so wewe ukiwa unatembea baharini petro unategemea kitu gani kwamba itakaa itakaasumufu mazaya yote water will never set. Water will never never set be concrete yakobo ya, wakati anaachilia ya, laana ya rubeni great nawamia umevuka mpaka kama maji kwa hiyo usiwe na hukumu mwanaake nini baba, you are unstable as water manake nini water is unstable so im calling you to walk in unstable situation so be sure my dear seasons ao coming where this water will rage wakati unakuja ambapo haya maji yataacha kawaida mawimbi kwani petro nikuulize swali so swalisoa ulikua unatembea juu ya nini ulikua akigosho k- k- cha maja, ya kija, ya ma- mgu ndani ya maji juu ya maji mawimbi yakija yatapita juu ya mguu wako au chini ya a mguwakoi oh. hapa niko juu ya nini ya yasidiogwako eh? yes. na naona hapa <laughs> o juko ju akitu cncn jfkasoli ya kiatu iko juu y Chizia, chini ya nini ka mawimbi yaye yanayokuja ya nayoyaona yataenda chini ya nini siwezi kuzuia mawimbi ila nachojua nitaishi katikati ya mawimbi nini kinanipa kupenya through the force of gravity how do i survive to tou napenya vipi wakati haya majira magumu mawimbi yanapokuja i anapokuja kilichonifanyaga nisimame mara ya kwanza ni nini kilichonikarisha juu ya haya maji kwa sababu alikuwa yahaya majiwasababu kma niwee kama ni wewe niambie nije kama ni wewe niambie nije nitakuja alikwenda si mawimbi alianza kutendea io kwambia dhoruba hazizuiriki mawimbi ayazuiriki ila uwe na uhakika kilichokuita baharini kina uwezo wa kukutunza katikati ya baharinaongea na mtu asubuhiyaleo Yes. ata Mm-hmm. Mm-hmm. Mm-hmm. Mm-hmm. viko vipindi yako majira lakini kitu kimoja tunachowakkanacho tutatunzwa sema kwa sauti yako yote tutatunzwa sema tutatunzwama tutatunzwa sema, sema aliyeniita kwenye ukovu atanitunza mpaka Ata sauti ukipoteza sauti watu wa mungu tumesoma wa wakorintho anasema mambo hayo yaliwapata kwa jinsi ya mifano kwa kwayoyote mnayoyaona kwenye maisha yetu yanatokea na kwenye biblia yanatokea kwa jinsi ya mifano yakiashiria mambo yatakayotokea mwishoni maana yake nini mnapoona petro anazama anazama kwa sababu ya vipindi watu wa mungu si kwamba watu hawataenda mbinguni kwa sababu naamemchukia mungu watu hawataenda mbinguni kwa sababu ya vipindi walivyopita vikawafanya wapoteze imani yao wamepoteza imani yao kwa yesu kwa sababu ya vipindi they couldn't maneuver. we teach you how to the season ili ubaki na imani yako hata nyakati zilizo mbaya parapanda iskukute umeacha yesu kwa sababu ya vipindi vigumu yes. parapanda parapandaiskukute umemwacha yesu kwa sababu ya kukosa fedha yes. parapandaiskukute umemwacha yesu ukawategemea wanadamu yes. kwa sababu ya kuogopa matisho ya watu yes. wacho wakutisha wanavyokutisha yes. wacho wakuret wanavyokuret yesu wa siwezi kumwacha kwa namna yoyotee hiindio sababu tnakufundisha haya ili ujue si vipindi vizuri vinavyostahili kukaa na yesu hata vipindi vigumu hata vipindi vigumu ukikaa naye ukikaa naye yeye ataonyosha mkono wake Amen. ukikaribia kuzama hatakunyanywa na kukutoa haleluya sema nitarudi chomboni salama, nitarudi chomboni salama. This is the To help christians to stay fit even stai vein thetime ofwatona kuthret uko chuo kikuu mwalimu anakataa matokeo yako mwalimu nakataa kukupatia haki yako ili tu ulale naye listen to me my sister stay there siste stathee Pasta, wenzangu anafaulu naweza na, na, na nia vipindi vigumu haviepukiki ila ni kuhakikishie yesu hataruhusu heshima yako ypote itajulikana nasema hivi itajulikana yes. mungu ni nani huyo aliyeshika majira yako kwamba unatakiwa umalize chuo elfu bil a ihitau yeye anasema vusha tnasema hivi kwa mamlaka ya jina la yesu kuna watu watafia kwenye viti vyaonasemakuna watu atafia kwenye viti vyao maana mkono wa bwana utanyooka yes. ili akutoe kwenye iyokuzama yeye atanyosha mkono wake yes. ili akutoe kwenye hiyo changamoto Amen. yoyote aliyeshikilia kitu chako yes. kwa sababu t anataka kitu fulani kutoka kwako zinatamka kwa, yes. kwa jina la yesu Amen. mkono wake na ukatike heshima yake naiondolewe nduvu yake naipigwa kwa jina la yesueluy Amen. This is our confidence through life. This is our confidence through life. You don't scare me. Me. Me. You don't threaten me. No, no, no. No, no, no. We are marching on. I tell you, we are marching on. Oh, yes. No one will stop Amen. na nikwambie kitu wakiyachelewesha majira yako hawajui wanachokifanya maana mungu anasema waliomgoja walio, walio mgoja walio mgoja hawapi miguu walio mgoja hawapi magari walio mgoja hawapi ndege walio mgoja, anasema hiv watapaa daa mbea kwa basi la sumri ni masawa kumi na mbili lakini daa mbea kwa ndege masaa moja na nusu masaa mawili na hiyo ndege yenyewe inategemea ndege gani lina bombardia aabas mungu akuchagua ka ndege kikote alisema hivyo watapaa juu kwa mbawa kama taye He knows how to fix your Amen. Amen. nasema, oh nasema awja kucheleweshananaja sema kwa jina la yesu napokea uwezo wa mbawa uwezo kama uwezo wa tai kila mahali nilipochelewa kwa sababu ya kumngoja bwana na kutokuwategemea wanadamu kwa jina la yesu napokea na na kupaa kwa jina la yesu, kwa jina la yesu alisema wamgojao bwana kwa sababu wa wako marafiki zako ambao natolea mfano kwa dada zangu ambao mnasoma chuo wako marafiki zako ambao walihonga waalimu wao meili yao ili wapenye wakapenya kirahisiwe ukacheleweshwa kuna mbawa nasema hiv kuna mbawawanaonekana wametangulia nasemawanaonekana wametangulia hawajafika ootweeawamekuchelewesha usiasa wako waekucheleweshea uongozi wako wamekucheleweshea kitu fulani kwenye maisha yako kwa sababu tu bwana watu akakuchelewesha wa sababu ya imani yako kwa mungu waakwamni mshamba mokoeutaclw wak yes. anaatizama machozi yetu anatizama uchungu wetu anajua sisi ni wanyonge yes. na watu wametumia vyaovyao kutuzuia yuko yes. oh, jehoa yes. atupae kupaa kama ta atupae kupaa kama tai atama kwa jina la yesu natamka kwa jina la yesu kuanzia subuhi ya leo wana yes. atauuatauua Tukia. kwa cina naogsiogope siogopevinasema hivitutiane moyo kwa yes. tumaini yes. hili tupeane tumaini tukiingia kanisani tupeane tumaini yes. kwa yesu wetu ni kama tunaonekana washamba kama tunaonekana tumechelewa walileta hongo tukazikataa walileta maneno tukayakataa wakasema washamba ao wanachelewa wewe sio mshamba ayay jehova anasema ana uwezo wa kurudisha miaka iliyoliwa yes. na nzige madu madu. yes. yes. na madumadu chochote ulichopoteza wakati una yeye Yes. chochote ulichopoteza yes. wakati unamsubiri yeye yes. oh hela iliwekwa mezani yes. ukaikataa kwa sababu ya heshima yake yes. hela iliwekwa mezani yes. ukaikataa kwa sababu ya heshima yake yes. ukasema si mipombe tena yes. sifanyi kazi ya kiuni tena ninamwangalia bwana atafungua milango ambayo jaitarajiaatafanya yes. vitu ambavo jatarajia yes. atakupa mbawa za aina yako yes. utapakamatama <laughs> <laughs> <laughs> Hey, wkuwa na rafiki alikuwa nafanya kazi mahali fulani very terrible place ambapo unauza una vitu ambavyo havifai kuuzwa akaniambia past you know how i respect you you know how i love you you know how i love the word of god past ni taishije h is my brother his my friend very good friend of mine man of god ni aishije na watoto wakuangai watu wanajua kwa sababu ya kazi ilioua naifanya nikuwa natengeneza hela nyingi sana nkua nawasaidia watu wengi sana hata wachungaji wenzako ambao ni wachungaji wanajua kabisa nilikuwa kabisanafanya kazi mbaya na chafu lakini wanajua kabisa wanajua kabisa kwa hela zangu niliwatunza niliwalisha pasta unaniambia niachane na hii kitu mungu atanipa maisha mengine mwambia brab arapanda andausioisikia katikati ezi kuisikia mwishoni isikie sauti yake ikikwambia isikie sauti yake ikikwambia ikikupa tumaini kwamba kuna uokovu atakuokoa wakati wa aibu atakuokoa wakati wa changamoto atakuokoa wakati wa mateso isikie sauti yake isikie isikia kakbroshta isikie sauti yake ikikwambia isikie sauti yake ndani ikikwambia usiogope isikia sauti yake ikikwambia usiogope anajua alipokuita anajua kuna mawimbi ndani kuna mawimbi ndani vimekuita yes. kwenye bahari kuna mawimbi aino hapo lakini usiogope niko pamoja nawe uzuri wa yesu su alipomwita petro ndani ya bahari sio kwamba yeye ya aliondoka yeye yeah, yeah, pia alibaki baharini yesu yes, alibaki baharini pia yes. ili kwamba chochote zikitokea yes. amwokoe kwa mkono wake hey, watu wa mungu peto aliokolewa mawimbi yes. aya kumeza yes. na wewo utaokolewa hey, umaskini hautakumeza hey, utaokolewa hey, aipo haitakumeza wa utaokolewa hey, watoto wako watasoma yes. kodi ya nyumba utalipa hey, siogope maidia hey, siondoe hutu wako yes weo atakutunkwa neema yes. yake atakutunza, atakutunza. yeye anasema mkono wake sio mfupi yes. hata usiweze kuokoa mono yes. wake skchrtak mono yes. wake sio mfupi hata usiweze kuokoa aliunyosha mkono wakeeoaliita yesu naangamia alinyosha mkono wake esu su akawokoa na mawimbi yaob Rabush, kata, libra parapanda usioisikia katikati huwezi kuisikia mwishoni ile ya mwisho linayosemwa kwenye wathesalonike anasema ni parapanda ya mwisho manake ziko hapa za katikati inasema tutaokolewa tutaokolewa ndio maana tunaitwa tuliokoka tumeokoka huwezi kuokoka kama hakuna matatizo huwezi kuokoka kama hakuna n tunaitwa tumeokoka kabla tujaingia kwenye matatizo ili tukiingia kwenye matatizo tuitoe chepeo ya okovu yes. tutoe uokovu wetu yes. uonekane sasa mungu nimeokoka wacha okovu nisaidie sasa mungu nimeokoka wacha kwa okovu nione nikipita majira ambayo ambayositakiwi kupita nione nikipita Sisa onambas so, astakiu qipita halleluja amen we will arrive safe You w know exactly ingukuielewani so, ngumu kuielewa yes. yes. watakawaisikia ni wale tu yes. walioyakana maisha yao yes. anasema yoyote atakee kunifuata mimi na ajikane mwenyewe ajitwike msalaba wake anifuate Amen. kuna kipindi cha msalaba ni kig ni kigumu sana ni kigumu sana hata yesu pamoja na kwamba alikuja duniani kwa kusurula kuaokoa nadamu bib anasema saa ilipofika alikata tamaa akasema ikiwezekana kikombe hiki niepuke yesu akaongeza jingine akasema si mapenzi Yes. si mapenzi yangu bali mapenzi yako ya timu hizo napochukua mpya ya kazi jiulize hii ni mapenzi ya mungu unapoingia kwenye mahusiano mapya jiulize haya ni mapenzi ya mungu nimekwambia hmm. angalia yesu alichokiomba kitusemane ndio kitu tunapaswa kuomba kila siku kwenye maisha yetuakasema nina jina sawa so, na ili jina ni jina lipitalo majina yote kwa ili jina i can do miracles i can do wonderful but this time this name cannot help me yeah. natakiwa nipitie msalaba msaraba and is painful naogopa inatisha jesus tell me yesu analia anasema baba ikiwezekana kikombe hiki kiniepuke we all have that season we we all we all have that season season ambayo ni painful season ambayo unajua kabisa hapa hapa hapa hapa hapa natoa kodi ya nyumba hapa lakini uninoa kabisa juli hapa pana mapenzi ya mungu. That time unaona rafiki zako wana wako kwenye rd na unajua kabisa mimi siko pale sio kwa sababu sina akili akili ninazo ila ni profesa mmoja tu ameshika mtiani wangu kwa sababu nilimkataa y vipindi vipo ameshika matokeo hajashika hajashika mbawa mba anasema utapaa juu kwa mbawa kama ta kiti alichokalia yeye leo kesho utakalia hichokit ambiajuujutu niko mahalipaumuuliza kwaniniabal unaletewaueza mtu unaziangalia namna hii kama mtumishi wa mungu unarudi kwa mke wako nawambiahivili kuaniwatu wakiokoka nawambia acha hiyo kaziunayofanyashikmtaji kafanye anaoaiabiit anamwaiaat siko hapa kwa sababu napenda ndani ya dhamiri yangu najua kabisa kabisaheilfmy acha ni kujenge acha ni kutengeneze acha ni kwa ajili parapanda. huh? hmm? ya parapandatunapoisha haya maisha jua jambo moja hmm? vipindi majira majiraichidump majira yako yako awezi kuyakimbiaawezikuyakimbiabwhat d y do, do t yesu alikuwa na, navyo nanoma iwmbikikambe na kitu ikwambia kitu pb nubng asumbu ndomaana utaona kwenye kipindi kile cha, cha, cha, cha yesu wakati uko biblia nasema wakati analia anaomba asma machozi mpaka machozi mazito kama tone la damu manake It was moment very bad bb inasema hivi malaika wakaja kwenye majira yako magumu mungu atakutumia malaika Amen. Mungu. sema nitawaona malaika. Nita malaika wakati wa kumanuva kwangu seasons sema wakati wa kumanuva szon zangu, zangu nitawaona malaika wa mungu wakinitoa, wakinitoa kwenye challenge angels, yes. angels of god chaleneapiawlapiaia ndio maana sisi tuna malaika This is malaikabibli anasema hivi mungu amewaweka malaika anasema ni roho watumikao ebrania sura ya kwanza pale msarwa kumnanne anasema je hao malaika sio roho watumikao waliotumwa kuwahudumia hao watakawa urithi wakovu tunawatumia malaika kwasabu tunajua adui zenu wamekazana kushikilia vipindi vya maisha yenu yes fara nasema awatoke kaema saa b kila myahudi akatafuta mwana kono akatafuta kono akachinja ili mungu apate uhalali wa kuingia misriabktu ni watumwa wale sindio lakini walichinjamtu anat manake katika hazina zao walizonazo they had to find something kitakachompa mungu apite nilikuwa namfundisha mke wangu kwa nini mimi napenda sana naamini sana aweza nisifundishe sana somo na, na fedha lakini lakiniikwambie nisikudangani natoa kuliko navyoumba siamini sana nguvu yangu ya maomi iyo naamini sana nguvu yangu ya i tell you the truth of my life I give more than sada labda kuomba nyuma yaayo maombi iko sadaka fulabda na uobah yuma yayo maombiinayofanana wakati wa utumwa pamoja na utumwa wao mungu akuone wa ruma akwabiayno ah, you know, naindstnd nyinyi ni watumwa mko kwenye hali ya utumwa so isoke okay, isokei okay. It's okay. No, no, no, no, no, no, no. Prioritize God. Because you can stay in that house. But tomorrow morning, I teach you faith. I teach you faith in total dependence on God. haya tunayosema mafungu ya kumi malimbuko ngumu za maisha you can only go through them by what god has a nyakati ngumu za maisha yako mama utapita tu kwa kile mungu alichoahidi kwa sababu ukipoteza ahadi ukiipoteza ahadi unazama unazama unazama Keep. narudia tena kinachowafanya watu wasiende mi kitakachowafanya watu wengi wasiende mbinguni parapande itakapolia si kwa sababu alimtenda mungu dhambi walikata tamaa wakati alipotarajia mungu munguatamuona nawakaonamai zetu na, mungu mungu, ulisahau ahadi abauw ameikuza nini nini nini kuliko nini? alimpa yesu nini? jina kipindi cha vipindi vigumu jina yesu so yesu akwenda msalabani kufa, ni yesu, no, no, no. msalabani kufa kufa kwa kwa sababu sababu ni ni ana mungu mwaminifu aliyesema kifa ipind iumu kn malabau nalabnu i waniye He never went to the cross because he was poweful h was weak. the thei o s alitaka kukimbiaiogopt kilichomfanya abaki kwenye msimamo wa imani yake ni i kwamba atanifufua naunamsikia yesu anaimba ile ahadi kila saa kwa wanafunzi wake nitakufa lakini siku ya tatu ntafuknitakufa lakini siku ya tatu wakati wakufa ulipokaribia anaenda getsemani angalia maombi yanabadilika anamwambi kiwezeaat na baada ya malaiakuja kumtia nguvu ma akadharau aibu hasemi akadharau aibu kwa sababu aibu haikuwepo ili ila akadharau kuna watu mtatakiwa kushuka nyumba mlizokua mnakaa za milioni sita mkaishi za milioni moja adharauaibu anasema kwa sababu ya utukufu uliokuwa umewekwa mbele yake utukufu aliupata wapi ahadi aliuonea wapi utukufu kwa sababu utukufu alitakiwa kuona kabla ya msalaba sio utukufu aliuona baada ya kufuka aliuona utukufu wakati ya jafa so anauona msalaba na anauona utukufu nyuma ya msalaba tafsiri yake nini ahadi aliyopewa kwamba utakufa ukishakufa utafufuka ukifufuka utaketi mkono wa kuume yote haya aliandikwa kwenye unabii wa manabii wa zamani kwamba atakuja atakufa and then atafufuka You call me you call me faridji. Takatifu, saidizi, ene zabarid. Umuduniani, you call me faridji. Yesu. Yupo mfariji, yupo mfariji, takatifu, diye sayizi, ene sabari, umu duniani yupo mfariji. anatupa uhakika kwamba hata mkifa nitakuwa ai tena yesu anachosema kwenye maneno yake yesu anasema hivi yoyote aniaminie mimi ijapokufa ataishi anasema hivi mtu yoyote atakaye kuiponya nafsi yake ataiangamiza lakini anayeiangamiza nafsi yake kwa jina langu Bato mungu haya ndio mafundisho ambayo hamna makanisani siku hizi so wthin tumekuja uko yesu is is winning haipo sio siku zote tunavuna kuna siku hatuvuni kuna siku tunapanda tunapandama ingawa mtu anakwenda kupanda shambani kwake kwa machozi anazichukua mbegu zake kwa machozi that a mpaka anasema kwa machozi si machozi ya furaha so hicho kipindi cha machozi bibiia anakiita ni kipindi cha kupanda mtu anakwenda kupanda kwa machozi nafai vi atavuna kwa kelele za furaha atarudi kwa kicheko akiyachukua maganda ya mavuno yake wathealonika wa kwanza sura ya nne barabashata la yesu mefika nena msare wa kumi na tatu theaonians chapte lakini lakiindugu hatutaki msijue habari zao waliolala maute mm-hmm. msije mkahuzunika kama na wengine wasio na matumaini lakini ndugu hatutaki uh-huh. msijue habari zao waliolala maute uh-huh. msije mkahuzunika kama na wengine wasio na matumaini uh-huh. maana ikiwa twaamini ya kwamba yesu alikufa akafufuka vivyo hivyo na hao waliolala katika yesu mungu atawaleta pamoja naye kwa kuwa tuwawambieni haya kwa neno la bwana kwamba sisi tuliyo hai tutakaosalia hata wakati wa kuja kwake bwana hakika tutawatangulia wao waliokwisha kulala mauti kwa sababu bwana mwenyewe, mwenyewe atashuka kutoka mbinguni pamoja na mwaliko naomba tusome kwa sauti apo tuende mstara kumn sita kwa sababu bwana mwenyewe atashuka kutoka mbinguni pamoja na mwaliko na sauti ya malaika mkuu na parapanda ya mungu nao waliokufa katika kristo watafufuliwa kwanza kisha sisi tulio hai tuliyosalia tutanyakuliwa pamoja nao katika mawingu ili tumlaki bwana hewani na hivyo tutakuwa pamoja na bwana milele basi farijianeni kwa maneno hayo kwa sababu bwana mwenyewe atashuka kutoka mbinguni pamoja na mwaliko na sauti ya malaika mkuu na parapanda ya mungu nao waliokufa katika kristo watafufuliwa kwanza kisha sisi tulio hai tuliosalia tutanyakuliwa pamoja nao katika mawingu ili tumlaki bwana hewani na hivyo tutakuwa pamoja na bwana milele basi farijianeni kwa maneno hayo nenda wa Korintu wa kwanza, sura wa 15. First 15. Wa wa kwanza, sura ya ya yes. And i show you anasema tanga nikuonyeshe siri manake iki ni kitu ambacho watu wengine wote hawakijui awakijui yamaakwamba mungu amewaweka wengine kuwa mitume wengine kuwa wachungaji wengine kuwa manabii ili mwili wa kristo uweze kujengwa lakini siri za mungu kwa watu wake ili ziweuwaw tunakamilishwakwa g- g- hu- siri zinaofuuliwa kwetumwambie S- series- m- m- m- jirani yako ayo manenowmbi m- tunakamilishwa kwa mungu kwa, m- kwa siri zinavofunuliwa kwetungalieni nawambia n situtalala sot a ottutabad hatutalala sote lakini sote tutabadilika kwa dakika moja mojaufuma aumapanda ya, ya, ya, ya, ya, ya, ya, ya mwisho kama za kwanza ngapiueuitaawisho e ya mwisho kama hazipo hata wito wako tu wa kuokoka ule mkutano wa injili uliokuokoa wewe au kanisa au madhabau ulioenda ukaokoka siku hili ulipookoka ilia ni parapanda paraad parapanda ya mwisho inatuokoa na uharibifu wa mwisho kuna uharibifu wa mwisho unakuja ambao hakuna mtu ataweza kustahimilibanasema hivi atalinyakua kanisa kwahiyo hapa katikati kuna uharibifu mwingine mwingine mdogo mdogo na wenyewe kutoka kwenye huo tunaokolewa na kwa nini tutaokolewa kule mwishoni kwa sababu yale ni majira yanaitwa majira ya mpinga kristo yanapokuja yu canotsto them hatuwezi kustop ndio kalenda inasema anasema atafunguliwa adin to thelenda well, we cannot sto it ni majira so the onl thing ambayo mungu anaweza kufanya ni kutumia padapanda a yatubadilishe kwahiyo kumbe kilanaema roho yake pinissuhwfany So, is everywhere wanaharibu kazi biashara ndoa maisha ya watu watu wawezi kwendao tunaokolewa kw dogodogokuo vngivngi vinaedenakuliwa kutowenye aai aribifua kutoka kwenye changamoto ya kazini Uminyakuyo... you, you, you get the point, I'm yes. Yes. So, kama you are not sensitive enough now kujifunza sasa namna ya kuisikia sauti yake sasa akikunyakua sasa kutoka kwenye mambo yako ya sasa sasawsina mstari wa hamsi na mbili yes. kwa dakika moja kufumba na kufumbua uh-huh. wakati wa parapanda ya mwisho maana parapanda italia mm-hmm. na wafu watafufuliwa wasiwe na uharibifu nasi tutabadilika watafufuliwa wasiwe na nini uharibifu ko kinachowachomoa watu kwenye uso wa nchi Because mungu anawaondoa wasiuone uharibifu daudi anasema hivi hata iacha nafsi yangu iuone nini Biff. so there is a voice itakayo nishtua mahali pengine utasikia sauti nyuma yako ikikwambia njia ni hii we, The in the wakati wa nyakati na majira mbaya zinapopita kwenye maisha yetu si asii unasikia nini ni? ni? wakati wa mama wengine wote watoto wao wanakufa kipindi cha msamamaake ms alisikia kitu kingine Zabu, imani chanzo chake ni imani chanzo chake ni Sikio. na zengi, kwa moyo mtu huamini hata kupata haki na kwa kinywa mtu anakiri hata kupata uokovu uokovu uko kuokoka so narudia tena kuna kuokoka kutoka ulimwenguni kwenda mbinguni na kuna kuokoka kuna uokovu unaokuja kukuokoa kutoka kwenye mishemishe za kila siku tunaokolewa atukuze mungu Uh, aimidiwe uh, mungu ambaye siku kwa siku anachuchukulia mzigo wetu he daily loaded us with wetuiee lakini kwa moyo mtu huamini na anaaminije anasema hivi kwa kusikia imani huja kwa kusikia imani chanzo chake ni kusikia hmm? faith comes by hearing so you receive faith to survive in your seasons by hearing by what you heard the the kind of the voice and sound that you heard the trumpet that you you heard it will give you faith to survive, to survive the bad season unasikia nini? wa majira mabaya wakati wa hali mbaya ya kiuchumi kwenye maisha yako unasikia nini iko sauti uwe na uhakika inakwambia hivi fulani anaweza kukupa amelaaniwa mtu yule amtegemea lakini pia iko sauti itakwambia mwamini mungu na hiyo sauti inayokwambia mwamini mungu ndani town inaambatana na utulivu lakini huku nje pres inakwambia hivi unamwaminije mungu huyo mungu atakuja kukulipiakodi wnamezoea kuwo na, na makaratasi kodi nalipo na makaratasi uhesabu laki mbili lakitatu lakinne lakitano milioni moja milioni moja na lakimbili momoja na lakitatu ndio kodi ya nyumba kodi ya nyumba huwezi kulipa na bibilia sauti nakusemesha inakusemesha alafu naambia hivi fulani hana maneno ya bibilia fulani ana hayo makaratasi nenda sauti inakwambia kama wee ni mwana wu umbuka akuambiwa ageuze mawe kuwa mkate kwa sababu alikuwa anatwa afanyesho uhitaji ulikuepo hitajiulikuwepo alikuwa anaona nini njaa sio shetani anajua wakati wa kuja ganajua shetani wakati wa kuja biblia nasema hivi wakati ule atakapokuja mpinga kristo siku zinapoelekea mwishoni anasema hivi atawadanganya ulimwengu wote kiasi kwamba hata wateule hata wateule wate wataikana imani mnafikiri anavyokuja kudanganya hivi mnafikirinavi mcha mchat anakuja kudanganya uongo wake uongo wake ni very tricky uongo wake so kusema hivi wewe kwako wezimazimbu wezi kwako kao nibigw nakwamingouongo ah, wake unakwambia hivi usiogope chukua tuhii haina shida angalia kilichotokea bustanini anamwambia hiv ah, mungu anajua siku nakula akala alipokula hakufa amtakufanalule mwongo pale unapozania mungu atakusaidia kwasababu ew h nampiga icumarafik zaknimeendaleania iaona chochote te umesikia sauti nyingi zimekusemesha umeshatolewa njea ya mchezo siku nyingi nyingiwatakaosikia ile sauti niwa haiwanuionkachwa kwa sabuyko anasema watakaomwamini waliomwamini waliomwamini waliomwamini walio walimwamini nyakati gani sikiliza imani haikupi tu mkate mezani hata wakati hauoni mkate imani inakwambia hata ni isaamnitatoka salama nitatoka salama nijapopita katika maji mengi hayatanikarikisha nijapopita katika moto ni imani haikufanyi tu usipite kwenye moto no imani imannaweza ikakuacha uingie kwenye moto alafu ukifika ndani ya moto nakuonyesha hautakutegetezamaaitutoi yes. tu kwenye moto imani wakati mwingine tufanya tuingie ndani ya moto wachungiuliwaskaliwambia hi ukiamini ataingia kwenye oto mimiaambia ukiamini na kwenye moto naweza ukaingia lakinihuonauakika utaku jutakua pamoja nayaokuingi na ni niwaambie jambo yes. ujenzi wa safina au kuizuia mvua isinyeshe swali ni wakati mvua inanyesha uko wapi aee ae you? you wakati wa gharika asopiin wakati tufani na vuma what is your position umemwamini nani umeamini nini wakati presa iko kila mahali you have friends to call una watu wako serikalini wakuwapigia una marafiki wa wakuwapigia wakuwambia nishughulikieni hili nisadieni nisaidieni na wakati huo huo unaye yesu lakini yesu humsikia akiongea chochote namba yake yake ya simu huwezi kumpigia akikutia moyo ahadi nayo nayo maneno miaka yote ni na hata hayo maneno biblia biinaemaneno la kristo nalikae nalikaekwa wingi ndani yani nawezekana leo hii ujui kwanini unapewa haya maneno lakii saainakuja utayaitaji saainakuja wekekaib utaniumbukamtumishiwaunguaa ijapupita katika maji hai inatupa watu wa mungu mgeukiia ambinapast na kukumbusha majira mabaya hayawezi kuzuilika ila tukiwa tunapita hayo majira tunapita na nani abarabaa ya mwisho itakaolia haiwezi ikawepo ya mwisho kama zikowepo za kwanza kwanzadimtua Bile kitabu chakorint sura ya kwanza wa sura ya anasema yakumi na msinuunike msinuunike msinug'unike kama hawo walio nug'unika wakaaribiwa namarabu yes. kiri chowaribuabe wa aikwa kubwatatiri kiri chowaribu wa the of your life. thats why i i hate when I see hoimaaaiaithahy and ise e roho yangu nasikia i cannot stand tu siwezi naskiag kuasiojiisiwei kuyafuiiahihao anasema msinungunike <mimimi>, tizama kodi ya nyumba mimimi, iki. Mimimi, mishi, uniambia nitoe fungu la kumi ona sasa nimetoa nimetoana sasa nimetoa ya ya kodi na kodi inakaribia nitakwenda wapi ulitoa tareheyaoi nakaribiaaabantakenda mungu sadaka imempa munguyadak munguwanu itakuajaitakuwajmike nimemwamini mungu lakini bado mambo ajaishanilijua nikianza kwendakusari vitu vitakaa vizuri lakini sasa nimeanza kusarimambo kuwa mabaya yaani mungu kinachowafanya watu wanaharibiwa s si kwa sababu hetani na nguvu ya yao. Imani yao. then auuio chouaunuinekp kama mungu ang nye huduma iduaa na mungu tungemn tungemuona ioana ukuabudi ule kanisa ndo afya yangu kuwa mbaya haya kuambayatug yaani tangu nimeanza kukaa karibu na ule mtumishi naleshaovayabole sha il za vitambaa vya mazabauni ni kwa nini ni vyeusi na jamani naumezionasjamani eh, mzungu aliyetengeneza hii hiispika aliweka rangi nyeusi mzungu hii vitambaa vimewekwa vyeusi kwa sababu Tuna, anga, reflection ya mwanga wa kamera eh, kanisani mkono wa kushoto ameraakia aisa anatokeamkonowakushotoy makini sana na za namna hiyo <laughs> njia tatu za kujua eh, madhabao za uongo huwa unatokea mkono wa kushoto tanatokea ah. kushoto ndo vitu tunavyofundishana kwenye ulokole wa kibongo joto anakwambia arafo umeungana na manabii wa uongo mama, mama, mama, mama, mama. kwani hapa mjini wamnama kanisa askiea na kasanga skuhiziwajui hey, huwa huwajui huwa huwa mambia hata mimi sikufuata ili wajui wao si wajui ila yesu nee mubiri namjua sana oh, yes namjua sana sanana nikimsikia wa mungu anaubiri namsikia yule yesu hivi siku kaisaowatok nd iioyakwanzngi akutokanachea na ngoma yesu ametutoa mungu ametutoa Hey, mwambiefara nimeokoka sitaruditwanashangilia aelekeaekeaaelekea k sitarudi tena misu. hao hao hao katikati ya kati njia jangwa limetokea tunyimbo tumeisha wanaanza kuulizana aliona jua mpaka sasaivi umeona shamba lolote hapa katikati tumekuisha anakuja mwingine ii safari inaendelea uko mbele mtakula mimi akiba yangu kwsabu waitoka na, na chakula cha kutosha mimi livoangalia kapu langu fanya mwanaumemi ah, simo kinakora na kina akani wanamfuatan Kaka. unasikia sauti nasi at unu ekeo njia unaijua naamba mimi siuiliwambia e mwenyewe natupeleka asikokujuame makini na hawa watumishi wa kizazi cha sasa eh? unajua wachungaji wa kipindi hiki cha mwisho mwwe makini nao kwa sababu wanapoanza kufundisha vitu hawajui njia wanaenda wawali aj jia gani faith we i by faith faith yes. we we do everything by faith. Yes. We don't see to do we believe tu do yes. hatuoni tukatenda yes. tunaamini tunatenda Amen bana mlipata neema ya kusoma dii za theolojia neema ya mungu iliwashukia sisi wingine tumesomasua tu lakiniroatunaeropananju mchungaji yeyote ambaye anaichunga kanisa lazima ajue njia za namna ya kufika katika kule la kwenda chakwanz angalia maoni yako alio nayo eh, huwezi kuwapeleka watu mahali ambapo wewe hujawahi kwenda anawapeleka mahali ambapo yeye hajawahi kwenda mbili yeye mwenyewe hakufk siku anawacha nawabavinajua munu atawaingiza nch mjitunze at sijaingia but i know the land is sure. yes. na mungu alivyo mwaminifu akamwambiauatoi yu mpaka ona na look at god mungu anamwambia musa i want you to have faith kuwapelekamungu anamwambiaaanamwonyesha okay. ya nini na wakati anajua nakufa ya nini nakufaanawonesha yainia so ibaki ndani ya moyo wake kama assurance vipindi vinaweza vikaja vigumu na vibaya lakini iko ahadi amekupa yes. ya kwamba sitakuacha yes. wala kukupungukia Amen. utafika salama yes. Amen. musa anaonyeshwa sio kwa sababu mungu anataka aende anaambiaili si ukafa ukasema hivi mungu aliwadanganya ka sabaukafikaa unafikiri kwa nini shetani manaania mwili wa musa muli wa musa kwa sababu anataka kutengeneza haki ya kwamba musa amekufa bila imani wsabbu kila aliyeamini aliipokea ahadipokmusa akuipokea ahadi <laughs> aliiona alipewa ahadi ya kwamba atawaingiza na na, nataka uwatoe msr uwapeleke nchi niliyowapia baba zao hakuipokea hiyo ahadi alipokuwa anakaribia kuingia kwenye nchi akafa shetani akaja kuchukua muli wake unasema malaika akamtokea akamwambia mungu na akukemea naakukemeeabuhu jamaa nchi chn ame nchi ameiona kwa mwanaake nini u anasema hivi alikufa lakini aliona aliona ahadi, Haliyona ahadi aliiona wako wengine ambao walikufa na Yet, they Wali mungu, na walimwamini mungu wa bado, wa, kwao. Wali zama, vi, mungu bado kama wenginembao walikf anakufa anawambia wanawa siku mkiondoka ninajua mungu atakuja kuwatoa atakua kuatno when ionno how lakini najua jambo moja mungu atakuja kuwatoa mahaliyao ni mama gani ni baba gani ana na mungu kiasi hicho awaambie watoto wake siogope sijalipa ada lakini najua kabla mwezi wa wanne ujafika nimelipa ada yako mungu atatutoa munu atau atatuta ata hapaa umempigia baba babababaako atakupokea hata simu yangu so, nasi... atatutoa hapa uharibifu yes. umeingia kwenye uso wa nchi watu wanaacha asiri zao za zamani uharibifu kutoka magharibi umeingia lakini ujambo moja na uhakika sisi yeshua alisema mimi na nyumba yangu karabsht mimi na nyumba yangu tutamtumikia bwana tutamtumikia inawezekana hao tunaoogopa mabaya yamewapata hawakuwa hata wanatumikia mungu waliingia kwenye makafara yao wenyewe huko na sahizi watoto wao wanalipa wewe na watoto wako jitenge Amen. jitenge na watoto wako Amen. jitenge na familia yako Amen. mungu tunakutumikia wewe kwa yes. malimbuko yetu tunakutumikia kwa yes. mafungu yetu ya kumi tunakutumikia yes. tumejitoa kukutumikia hatuwezi yes. kuogopa yes. uovu naowapata wao yes. tuseme ni uovu wetu pia yes. no tumekutumikia weweeu nasema haeuyanasema nasema tena haleluya subuhiwakati nakuja kanisani iai omyami bein m kamamka awambianajua kitu moa kila mtu ataarihikiwa kwenye isipokua mwenye A man with amemaa janatu siku aatumia mameseji yakumtisha masrih ya diskusin za watu kuhusu mimi nayee kuhusu mimi na watu lio amua kuwasaidia kwenye maisha ya wanamtisha mtisha kamwambiav do they no my covenant with venat them kama wakati mungu ananiambia wa niende kumsaidia fulani kpwakiwa wanaongea weka njia yako sawa na mungu kwa saau parapanda itakapolia tutakapoenda mawinguni watabaki duniani wakaema na yee kaenda ukiona wanaulizana wameacho agano, agano. ndio maana hatuokolewe siku ya mwisho tunaingia agano tukiwa tuko duniani tunamkiriyesu tukiwa tuko duniani tunamkiriyesu mapema ili tukae naye kwenye agano tuishi naye kwenye uokovu kitakachotupandisha wakati ulowaparapanda ni agano linalosema huku ndani ndanikoliati akuawa kwa sababu akuwa naguvu golitakuwa mzembe goliatakuao kwa sabu alikuwa st kilichomua goliati ni agano la mungu na daudi watakatifu wangu mungu wangu waliofanya agano nami kwa sadaka na naema anaitwa mungu anayeashika maganomwanake i dhoruba zinabadilikaga majira yanabadilikaga aganola mungualok akiwa amekufa mungu anasemahvitalifanya imara agano lako na watoto wako mwanake w hata sahizi ukiniambia hivi kazi yako imeisha unaenda mbinguni i, I o so sure ukitukataa sisi tutakuonyesha wewe unatuhitaji sisi htaiu mungu alimwambia abrahm katika wewe mataifa watajibarikia yani, mtu yote akitaka kujibariki awe tu wako akikukataa asara imekua kwake nitamlaani akulaanie nitambariki akubariki alafu mwambie huyo mtu anapita kwenye ukame alafu hali chakula no watch god akiishusha mana jangwani oh, yes. muone bwana akitoa mwamba akiwapa maji yes. majira ni ya jangwa ila hawa wanakunywa maji kama wako kwenye nchi ya, ya rutuba nimetaja vitu vinne tayari ambayo vinakufanya usavaivu inayofanya umanuva nne ni hili hapa agano. Agano, agano na maagano haya tunayaimarisha kwa sababu ni agano la mungu wa ibram mungu wa ibrahim tunaimarishaje agano la mungu wa ibrahm kwa zaka zetu na malimbuko yetu sio msaada wa kanisa It's a sio mungu wa tanzania ni mungu wa ibrahimu sio wakwetu this god na namna yake he hes kwake yeye ndo na hesabu imenifanya miikuwawakwanza whenmne ames to you fedha inapokuja kwako mikatabu naposaini mipya fedha inapokuja kwako what do you thin ukimfanya yeye wawanza weewawana kwenye kila kitu wenyeuowanciianieni mii niko hapa miaka itaendamiaitmpaaaaiotafuta namna yoyote ya kuniharibiatunafanya kazi vizuri sana iia mungu lazima atuweke hivi ili tuweze kutawala malango ya adui zetu huwezi kutawala lanoladd uwogopa aduueutalaada la mbali na aduidakawagonge anoi itakuawatu wala unajua maana ya kupewa watu wa sinagogi la shetani ah! maanake wa mganga mkubwa ulioagangawote anaamua mhiiawo danil bila mungu alimfanya aneuwa mkua wa ganga n dania nawedwaruka mtaa huu kaaua tukonn yo kama danieli anafanywa kuwa mkuu wa waganga na wachawi wote waliokuwa nchi ya babiloni mwanayake ni wasela wanajua tutaruka sehemu zote sio pale nimemwumba <coughs> muu katikati ya siku zangu za utumishi wangu niwaone waganga na wachawi wakiwa wamekaa chim masikilizanilo la bwana ni waone wahuni makahaba waliokubuhu chini waiaa cini wakimsikiizamtmishiwani yes. waone wasanii wa bongo fleva na bongo wakikaa chini wanamsikiliza mtumishiwauni waone wanasiasa wakubwa wakikaa chini wanamsikiliza mtumishi wa mungu ni waone vijana waliopagawa na madawa kulevya na bani wamekaa chini anaemahiesu ni bwan takuwaubiria tu watu wakutoka kanisa hili waamie kanisani kwako ndio maana ulokole ausogei ndio maana wakristo asogei sababu akili zetu ni za kipumbavu kabisa naita upumbavu na narudia tena ni upumbavu kutegemea kwamba ht utakuza kanisa lako kwa kuchukua washirika wa mchungaji mbangindu walikuae upumbavu we have to go out there watu ambao wajui kanisa ni nini wakimbilie kanisani watu ambao wajui yesu ni nani wamkimbilie yesu watu ambao wampendi mungu kabisa waonyeshwe upendo waseme if god is this much love yes. i come to god yes haokoi watu kwa kuekea masharti anaokoi watu kwa kuonyesha upendo kwa maana jinsi hii mungu aliupenda ulimwengu hata hataakamtoa mwanawake pekee ili kila mwaminie hatuwapendi kwa sababu tunazipenda dhambi za zao tunawapenda ili wauone upendo wa mungu tunawapenda ili tupate imani zao waache kuamini fedha zao waache kuamini madanga ya zamani waache kuamini watu wangini. wate kuaminiwatu wenginewa anaweza kunipa yes. yes. kuamini kuipa anayeweza kutoa fedha bwana yes. anaweza kuwapa mitaja biashara bwana yes. anayeweza kuwafungulia milango yes. wasi kuangalia wanadamu wamwangalieyeyek yes. aliyekufa kwa ajili yaohaeluyakama unaamini sema amina Amen. How do you Ever. we nndeni mali pote mkawafanya mataifa kuwa wanafunzi wanu mkiwabatiza kwa jina la baba na mwana na rahivi mkiwafundisha kuyashika yote iliyowatazama niko pamoja nani hata ukabilifu waa kushik mwafundishe kuyashika wafundish wa watu kuyashika ukiona we ni mkristo na unasikia raha kwamba ni idadi ile ile mko kanisani kila siku e ni mchawi kama wachawi wengine ukiona ni mkristo unaulizauliza kwa una pepo chawi wewe. Ili watu wa ukulewe. Wa ukulewe kina nani? Kwa wa, wale tunaombatuleifwakoolewa hatuna ujasiri wa kuhubiri njiri sehemu za heshimu njii tuza kivumbi nabiiunawttafuta watu, watu, na watu wenye helaza wenye maisha yao alafu ala waje kanisani wakae chini wasema hivi yesu ni bwana tumemwelewa yewa esuwako wako. Yesu tumemwelewakiwambia hapa leo tunaenda kufanya evanjelimtaani watu mtaka rudi nao hapa hapa kama kunatekea rudi na lawyer na daktari na mbunge mtakao rudi nao hapa jtmwana anachukua walio wake wote wote ni wa bwana bwana anawarekebisha hawa ili wamwaminihtaskia daudi naye alifuata na watu walio wanyonge wadhaifu ilichukua miaka mindatu wtengeehjzn Ah, but you are doubting Father when you pangula up a pangoladulam with you. Munga will be in a nine. Wazira will be in a nine. Raisuan We still don't have someone who have guts to explain who Jesus is to the president. Madam President, there is Jesus who died. probabl hujamwelewa yesu kwa sababu hakuna mtu aliyekuelezea vizuri mama nipe maaeafaamepata nafasi ya kumubiria waziri mkuu eu angalia angaliakilizetu ilivyokaa sii tunawazatu wakinjuinjui nini mnapowaona wanamziki waigizajiyus ishat theyd hamna ambaye moyo wake unaumia juu ya nafsi zao kwamba huyu mtu akifa huyu msanii tunayemwona maarufu akifa leo hii anaenda huyu duuannduhia pamoja natulimonaambae mwezi kumonyeshau anaingia mbele ya mfalme farao anamwambia fara mungu atakupa tafsiri b kila tulichobeba je viongozi wa wanaweza ku wanaweza ku majibu ya changamoto zao binafsi kutoka kwa mungu wetu silaumu watu kwamba wanaenda kwa waganga wa kienyeji nyinyi mna majibu ya kuhapa takushangaza ja wako watu ambao ni karibu zao wapo karibu yao wa na ni wa wast na hawajawahi kumwambia hivi mtumishi wa mungu hivmtumishiwawa mimi nakwenda kuomba hii tatizo liloko kwenye serikali yetu mungu atarishurikiat tuaaza hla tu tunawaza maisha tu tunawaza kupiga hela tu tunawaza umaarufu akili zetu ni finyu ndogo kabis e kizazi hiki nasema hivi yes. kadri nchi dumupu yes. majira hayatakoma yakija majira mabaya kumbuka ym ahadi ya mungu amesimanik pamoja knakambia uwepo wa yesu au kuizuia bahari hsto mawimi yesu alikuwa baharini na mawimbi yalikepo anayeangalia mawimbi badala ya kumwangalia yesu Baka yesu nirehemu kumwangaliaesumeuuona uwezo wa mungu bado wamungu badoak siku atakapoisha moyoni alafu baki na ye peke yake unahisi bado naweza ukampigia mjomba ako aliyeko serikalini akusaidia kwenye yesho ofisini ndo maana unana bado nona no, msai no, no, no, no, no, no, no mungu akubariki hongera kwa kusikiliza maneno hayo ya mungu na jua yamekujenga yamekuinua unaweza ukatufuatilia pia ibada zetu live kwa njia ya youtube na mitandao yetu mingine ya kijamii lakini pia kama ungependa kushiriki pamoja nasi kwa njia ya sadaka na jua maneno hayo yamekubariki ni kwa s762153539 lakini pia unaweza ukatuut kwa namba hizo hizo kwa njia ya whatsapp na mungu atakubariki sana