Hello, this is your pastor kapoainataka nikukaribisha katika kusikiliza neno la mungu tena siku ya leo biblia inasema neno la mungu ni taa ya miguu yetu na linatumulikia kila mahali tunapokwenda maneno haya yatafungua macho yako inawezekana kuna gizo alikuwa nakutana nao kwenye maisha yako lakini liko neno ambalo neno hilo unalo siku hii ya leo karibu msimu um, huu daressalam anataka nikuacha kivingine kabisa you have never heard what I'm also excited by what God is about to deliver tonight. Amen. Amen. cha Zaburi ya kwanza kabisa. Zaburi ya kwanza. Zaburi ya kwanza kabisa. Zaburi ya kwanza. Daudi This is first record of his library katika vitu vingi We know David by the proverb. So this his library. Now, when I go to cha I think I'm going to start. He am going to start. I'm going to start. I'm to be the first psalm to there is a way this psalm is very important mstari huu umewekwa hapo ulipowekwa kwa sababu biblia wakati inaandikwa haikuandika in sequence and series as we see it in the bible ni watu wa mungu walioviwa wa mungu walikusanya nyaraka mbalimbali wakaziunga pamoja ndio kikatoka kitu kinaitwa biblia so whoever arranged the pages in the bible so that this thissa is very important and he put it the first one Hallelujah na naakuwa ni zaburi ya kwanza inawezekana wako watu wamjawahi kuisoma kabisa zaburi ya kwanza vitu ambavyo utakiu kuacha kujua ni mwanzo sura ya kwanza utaki kuacha kuijua ni zaburi sura ya kwanza mithali sura ya kwanza matayo sura ya kwanza luka sura ya kwanza marko sura ya kwanza yoana sura ya kwanza na warumi sura ya kwanza alafu na ufunuo sura ya kwanz i ni kwa ajili yako tu sio kila wakati unatakiwa usome andiko la kutoa kwenye matatizo ya, ya mapenzi samti unasoma tu for sindio watu wa mungu membia sio kila wakatiawkuponye ulipoumizwa ae yo e na sio haki mm-hmm. wala kusimama katika njia ya wakosaji wala kuketi barazani pa wenye mizafi bali mm. sheria ya bwana ndiyo impemdezayo na sheria yake huitafakari mchana na usiku mm. naye atakuwa kama mtu uliopandwa kandokando ya vijito vya maji uzaao matunda yake kwa majira yake mm. wala jadi lake alinyauki na kila alitendalo litafanikiwa anakuonyesha mm. tofauti ya hawa hapo juu na hawa hapa chini anasema sivyo walivyo wasio hakirafiki yani, yako yoyote ambaye hajaokoka na wee kama huko mundani haujaokoka hiyoandiko nakuus yani, wewe hauko kama hivieu janit mm-hmm. sivyo walivyo neno wasio haki hatuzungumzie haki ya uhalali haki tunayozungumza hapa ni haki ipatikanayo kwa neema ya mungu tulioipata baada ya kuokoka bibi hivi tumehesabiwa haki bure kwa wahiyo hatukuwa we yes. yes. tumeitwa wenye haki si kwa sababu tumestahili tumeitwa wenye haki si kwa sababu mapito yetu alikuwa amenyoka no, no, no. tu, tumekubaliana na kile kilichofanyika kwenye msalaba yes. kime medu- wne leo hii kama ujamwamini yesu kristo kuwa na bwana nameokoza maisha yako tumehesabiwa haki bure haki ni haki unajua haki inapatikana baada ya wajibu fulani kutimizwa amen, amen. lakini hii haki inayozungumzwa kwenye biblia maali haki haki haki anasema baraka humkalia mwenye haki kichwani haki inayozungumzwa ni ile haki ambayo tumeipata by just saying, baba leo hii tunaamini ya kwamba kristo alikufa na kufuka kwa ajili yangu damu yake ni takasi itakasi mwanake ni kama kuna kimeo chochote kinachoniondolea haki kuna vimeo vya maisha yangu vinaniondolea haki ya kuitwa mwana wa mungu By his blood, I'm na hii nayo inapanda na kushuka haki kushukawana <laughs> asifiwe so anasema sivyo walivyo wasi Haki. sivyo alivyo sivyoalivyo nini kinatokea kwa wasio haki hao yani ni kama niimungu anavowaonaa iwambia mkewanuh ni kama majani hasa ambao wajaookanikama aja makapi chekaunalijua yani wakipeta mchele kwa lugha nyingine kwamba nikiingia mimi kwenye mashindano na mtu yoyote asiye haki wakipeta namna hii anapulizwa inabsema <laughs> hey! wao ni makapi si ndo mchele wenyewe tumenyoka kama mchele wa mbea mbeata kama mchele wa birihani wao ni nini wao ni unajua si mimi niliyesema ni nani amesema biblia inasema hao ni uh-huh. ya niyapeperushwao na, na nini na upepo. upepo wa maisha ukija hawapo yaani wanastawi ngoja kitokee kivumbi wamepotea ninasema kwa jina la yesu Amen. kwa kuwa mungu amekuhesabu wewe kuwa mwenye haki yes. si kwa sababu ya matendo yako ya bidii uliyojitahidi nayo bidhii yes. kwa sababu ya imani yako ulionayo ndani yake yes. no wind will take you away. Amen. hakuna upepo utakndonasema hakuna upepo Amen. sema kwa jina la yesu naitwa Na mwenye haki mimi mwenye haki. hakuna upepo wa kuniondoa haleluya anasema hao ni kama makapia peperushwayo na upepo mstari wa tano kwa hiyo wasio haki hawatasimama ukumuni wala wakosaji katikawe mstariwa sita wakua bwana anaijua njia ya wenye haki bai mm-hmm. njia ya wasio haki itapotea unajua hajasema wasio haki watapita njia itakayowapoteza yaani njia itapotea itapoteani watafika mahali hawaioni njia njia yenyewe n njiyenyewe kuwapeleka mahali yani hiyo njia ndio imepotea o hili ni somo ambalo uh, leo tunaingia na tumesoma habari za zaburi sura ya kwanza na nimesoma hiyo zaburi makusudi kwa sababu kuna mahali nataka tuende taka tuende na neno la mungu kwa siku hizi nne ambazo mungu atatujalia hapa darissalam na baada ya darssalam tutaenda mkoa mwingine ambao mungu atatujalia ikiwa dar atatujaliaikiwadaresslam atasikiah tunaweza tukamwamini mungu bwana sana Buanasye sana ni somo ambalo mungu aliweka moyoni mwangu ku kusaidia watoto wake si sifa kubwa ya roho mtakatifu anaitwa msaidizi Please listen to to is speaking to you now sifa kubwa ya roho mtakatifu anaitwa msaidizi na roho mtakatifu akija kwako haji na mabawa He will use ambao amewa anoint, amewapa nguvu yake na neema yake alafu ameweka ndani ya hao watu ufunuo wa neno lake to me. kuna kitu kinaitwa joy sema joy. sema joy, joy ni na happiness niona okay? happiness is caused by events and things but joy is caused by the revelation kuna uh, kiswahili joy hmm? amen bwana sio kama hivyo hapo juu ambavyo wamesema so happiness inakuja by the feeling one of it ni feeling na one of it ni state of mind so joy is a state of mind na happiness is a afeeling kwahiyo furaha mojawapo kati ya hizo furaha mbili mojawapo inaletwa na ufunuo amen biblia inasema furaha ya bwana ndiyo nguvu zetu na the moment mahali ambapo limeandikwa hilo neno furaha ya bwana ndiyo nguvu zetu ni neno ambalo limeandikwa wakati ambapo watu walikuwa wanalia nabii wa bwana akasimama akawaambia watu hivi asilie mtu yoyote jivikeni nguo furahini mtu yoyote asihuzunike kwa maana furaha ya bwana ndiyo nguvu yetu aliwaambia hilo neno watu wakati wana huzuni You understand so watu ilibidi wapate ufunuo wa kuwasababisha wao kufurahi in the moment where they were supposed to cry na huwezi kufurahi wakati unapotakiwa kulia unless you are revealed to see umefunuliwa ukaona ambacho kiko nyuma ya kile kinachosababisha huzuni you may have stress right now kuhusu biashara yako when you may have stress right now kuhusu kazi yako kuhusu uh, uh, uh, karia yako kuhusu uh, uh, uh, ndoa yako kuhusu mahusiano yako unaweza ukawa una, una stress na mambo yanayokuumiza sana ndani ya maisha yako kwa sababu ya hilo unalopitia saa hii but when the bible calls you to be happy Biblia ufurai when the bible calls you to be joyful Biblia haikuiti ufurai you don't feel sad you know we don't tell you to be happy because you don't feel sad we tell you to be joyful because we want you to see Tuna uwe na fra si kwa sababu how to feel pain unazozi feel. Tuna uwe na fra si kwa sababu hatuoni unao lipitia. Tunakwambia uwe na furaha kwa sababu we want you to see. So joyfulness should be caused by what you see not by what you feel. Yes. What do you see? What do you see? What do you see? katikati ya gumu katikati ya pito hili unalopita atek nikakuambia hivi ii kuna watu wameziona kllu zaosasa ukiruhusu maisha yakoi mungu tunayemtumikiaioi mungu tunayemtumikia so mungu akuzuga hazugi kwamba eti hatupitii vipindi anajua I think christians pray because they understand the power of the devil kwamba shetani entity ambayo you cannot ignore that's why christians are praying of course sure i want to believe there is more than that ueu to py maombi haya kupaswa kuwa kimbilio la kupeleka shida mbele za mungu prea ilipaswa kuwa omuicatio way we, we go to our father to toomicte na ndio maana ndio maana hata kama wewe kwa kweli umelelewa na katekista kuanzia mwanzo mpaka mwisho niamini mimi kuna kitu kwenye biblia kinaitwa waniaminio mimi watasema kwa lugha mpyaa ninaamini kabisa masist wenyewe wameisoma hilo waneno kwamba wamwaminio watanena kwa lugha mpya ile lugha haiko pale ili kukuonyesha w ni mlokole kiasi no ile lugha ni kukuonyesha kwamba There are times maneno yako ya kiswahili yatapwaya nguvu utaongea tu lugha za kawaida utaongea tu matatizo yako ya kila siku ksababu mungu anataka kutuleta kwenye eneo la lapolepole tu utanielewa ndio kwanza naweka msingi sa usisumbue kicho chako sana sikiliza wesikiliza tuhusanakilakitwanzao easo mungu nia yake atulete kwenye levo ya baba na watoto communication isiwe kila wakati tuna, tunaomba because we run away from something or we are beaking somethi anataka tufikie levo we just come to love him baba la yesu sante kwa wema wako na fadhili zako zisizopungua maishanemangu jina lako limetukuka ndani yangu nauona wema wako neno lako linasema wewe ni mungu, mungu wa vita najua kwenye vita zanguaishiisizunumzitbss yani, yani, so, ninayaongea nina haya yote i nikuonyeshe kwamba mungu hazugi kwamba hatupitii vipindi anajua tuko kwenye uso wa nchi yesu akasema duniani mnayo dhiki yani ham, hamwezi kukataa mnayo iko iko iko kama hauna saa hizi inakuja But how do you yesu inakujaakasemahivi jipeni moyo maana mimi nimeushinda nao kwenye kujipa moyo asema peweni moyo amesema jipeni you need to be toh enough to encourage yourself i so easy other people to encourage you but it gets on another level when you have to encourage yourself in a bad abadosawatu wa mungu no mungu anatupa somo hili maksudi kabisa akijua ni kama kanisa la mungu kwenye uh, kizazi chetu au nyakasi tulizokuwa ni kama tume tumeaminishwa kwamba tukija kwa yesu hakuna matatizo hakuna mapito shida unaziacha kwenye msalaba mtu wa mungu yesu alisema ukitaka <laughs> kunifuata jitwke nini halafu kwanza umeruka alisema jikane fanya nini ujikane mwenyewe jifanyie lusasa nimejikana alafu jitwike msalaba wako alafu unifuate kinachotia yes. raha ni hiki kwamba kunayo ya kumfuata we don't lose ukiwa na tunaanza naye heibe walioanza na mungu thene na nikwambie wote walioanzaga kwenye biblia na raha mwanzo mwisho the ndakupe mifano iko mifano ya jemba hizi mbili ya harakaharaka wa kwanza kaanza na mungubatab wapili samsoni kaanza na mungu bata batani pa, pa, pa, pa. kamalizaji wamekata nanywee nguvu kuishine hii babujiathe <laughs> <laughs> the, men ambao wameanza na mungu from the scratch battling with god runi wit gd theyendeup witana ngeokiina ambiahaya mapito. mapito na huyu mungu yatatusizia kwenye esima yatatuishirizia kwenye heshima sema sitaaibikaeombia sita na unaona nakimizaa na mungu hivi e mwambie jirani ongea na mtu jitie moyo mtu wa mungu kufuatana na yesu jamani maombi ni kazi mwambia unaona nakimizaa na mungu hivi miso mjinga kuna kitu nimeona nasiku moja dunia itakiona nlichokiona oh yeah, yes. tunaanza kuona sisi kwanzadunia yes. inakuja kuona tulichokiona watasemandio mana walikuwanakibizana na mungu ndio maana waliku naenda kwenye ibada uo munu anapatikana kwa fulaiatasema oh, mungu yuko katikati yawatutumemwona yes. kwa fuliutemowanu Following God is not outdated. It's not being outdated. No, we can follow God and still be up to date and enjoy God. Amen. So we must be trained enough. napopita nyakati zetu zisizofaa how do we move kwa sababu ni katika nyakati na majira yasiyofaa mm. anasema hivi mwivi mwivihayoa10 mwivi haji ila aibe na kuchinja na kuaribu, hivi bali mimi nalikuja ili wawe na uzima kisha wawe nao So he that there is time of a thief. kuna saa ya mwizi anakuja na akija anakuja ibnini no hata kama anakupa hela anakupa safari uende china anakupa safari mwizi mwizi shetani shetani safari yako anakuchin a upendo tu shetani akiku anakunenepesha ili hiyo biashara kama auelewi ya yani aueewi ya wala walauelewi tatu nauli yenyewe akuja hapa ni eema ya mungu muujiza polepole tu polepole pole. yesu atafungua njia mahali Amen. watu wa mungu kuna miujiza ya kutembea na kuna miujiza ya hela kuingia kwenye simu ambayo hukuitarajia yes. na yenyewe hiyo ni miujiza kuna miujiza ya kupigiwa simu asubuhi weni flaniuliaplamai jaui kesho njoies kama mguuhau kumi kama mkono aukumi kamatumbolikumi what maumi theameo sus actually solomon alipo, alipoenda kwenye maombi akasema hivi mungu naomba unipe mimi moyo wa adili na hekima ili niweze kuwaongoza watu hawa maana ni wengi ni nani awezae kuwahukumu watu hawa maana ni wengi sana kuliko mimi na mimi ni mdogo tu ni mtoto wa baba yangu ambaye ni mwororo sina hata nguvu na akili za kutosha nisaidie mungu akawambia kwa kuwamaomba a hekima mimi mungu nasikia raha nakupa na hela <coughs> Are good, but God <laughs> na mi <inaudible> <very good> <inaudible> <but God inaudible> nakuambia kwa jina la yesu mungu akimaliza kukupa hekima kupe na hela piani <laughs> rahisksemh <raisi kusama> <laughs> haiwezekani wamekusanyika wanaubiriwa mambo ya hela sawa sawa kwani yesu akija kutuchukua parapanda ikilia ikinikuta niko kwenye reni kuna shida alafu nanyakuliwa mfano atufanye najua parapanda ikilia alafu unakaa nyumba ya chini alafu mimi niko gorofani nani nakua kwanza kuondoka cistiacko cisiayoumayouadycifike mahali isionekane eti tunakuja hukuinean kwenye duka langu hela inaingia saa hizi na mimi niko mbele za bwana na mwabudu munguwatu wa mungu, oh, yes. you know mungu mi nawaambea kwa mungu kwa jina la yesu mbingu ziwabariki kwa jinala yesumbingu ziinue maisha yenu kwa jina la yesumbingu zikutende mema kwa jina la yesu so so, kama anakubali kwamba kuna on ya mwihi kuja emabai mimi nalikuja manae mimi nilikuja ili wawe na uzima kisha wawe naoteenalikuja ili wawe na uzima kisha <laughs> inaitwa life <laughs> hey, not just abundant life. now imagine you are going to prayers now ombiivi muumungu nimeuta yoka inaikimbiza b no but listen to this this is your prayer now father you said you came so that we may have abandant karika jina la yesu asubuhi ya leo napokea uzima napokea uzima uzima kwenye mifupa yangu uzima kwenye biashara yangu uzima kwenye kazi yangu uzima kwenye maisha yangu katika jina la yesu kwako kunao uzima tele uzima ndani ya moyo wangu uzima ndani ya mifupa yangu uzima kwenye zangu uh, uzima kwenye figo wengine hapa mmevuta sigara anza kuzipa uzima figo hizo wengine mmekonywa pombe zipe uzima zive uzima I'm telling you the truth anasema nalikuja ili wawe na uzima kisha wawe nao tele father in the name of diey i refuse to die young i have life in you kwako kuna uzima na kataa kufanikiwa mdogo najua mapambano ni makali bwana lakini kwako uzima yes. kwako uzima katika jina la yesu unaanza kutamka sasa you see? You see? mungu anatufundisha haya yote so that we may complicate him anataka sistue kama yeye tuongee lugha yake you know when you are, when you when youare bibiasaivi enenda na wenye hekima nawe utakuwa na hekima enenda na wenye hekima nawe utakuwa na hekima now imagine unaenenda na jehova mungu mwenye hekima yote yutak to him every thursday you are here talking to him every ev t talks to you and youtk to him back oh, yes. unampa moment neno lake linapohubiriwa jehova is your brain his wisdom mungu anaingiza hekima yake ndani ya ubongo wako v Si akili zangu hazichunguziki anasema mawazo yangu yako mbali sana na mawazo yananasemahivi kama vile ambavyo mbingu iko mbali sana na nchi ndivyo mawazo yangu yako mbali sana na mawazo ya wanadamu wa kawaida ikama tunaweza tusukakana watu wenye akili darasani marafiki zetu aina ya rafiki unayemchagua ina ditami, aina ya brain hivyo ulivyo ni mjumuisho wa jamii iliyokuzunguka <laughs> marafiki zako kama wanaongea vitunguu basi na wewe kwako utakuwa umejaza nini hamna kingine if your are talking sense every time reasoning with them athe mazungumzo mabaya manini? huharibu nini mazungumzo mabaya yanaweza kuharibu tabia njema ya mtu imagine mazungumzo mema yanajenga kuna aina ya conversation you have with your friends kuna aina ya conversation they can can change your character. your financial character financial be changed by a certain conversation huku kuja kwenu huku watu wa mungu kila alhamis ijumaa jumaa mosi ivi kuja weonete the more weonee thereis a certai charactechangin yes. wasiwe na haraka na wewe slowly but surely something is happening to your life Amen mpaka oh, tunafika december your friends will look at you and say sio we tue kuzoea haleluja can i hear somebody haleluja oh yeh oh yeah we were not born this way i was not born a preacher i was not born a, a man of god ou kno no, i was a crooked guy i was really bad guy but i chose follo the crowd ya hawa mtafuta bwana mdogo mdogo I... nasema ii give yourself some time don't ht yourself usitaki kila kuf... kitu mara maramoja hatujiachishi wenyewe the word of god inside of us slowly but surely changing us changing us changing us unajua zakayo hakuambiwa na yesu zakayo nimekuona nimekuona zakayo zakay umeiban no, no, no, no. zakayo he took time imagine alitembea na yesu kutoka kwenye mkuyu wakaenda mpaka nyumbani kwake walipofika nyumbani kwake wakakaa wakala hivi kuanzia leo mimi nusu ya mali yangu ah, zakayo, tokea lini conversation the people duniani kuna mtu aliambiwa hivi katika wewe mataifa atajibarikia manake hivi katika wewe watuaajilaania akikushik tmkono mkalwaamepigwa lanana mama kusaidia umvaee I know people. I who are cast? my spiritual mom. I went to see her in the morning before we traveled to come tomorrow, girl. I mean, to, to the Islam. When I went there, I knelt down. I could the I I then atake kubariki naabarikiwe atakee fuatana na wewe mbingu zimfuateatake yeah. kukubali mbingu naimkubaliethe iakahm myba so nobody, that will curse you should a o <laughs> inategemea sana mjini unakula na nani <laughs> Ai. imagine kuna mwingine akaambiwa hivyo wewe mtu akikupa hela na afilisike alafu na unajikuta sasa ndio danga <laughs> unaonga kumbe unatumbukiza shimoni alafu nashangaa amedungwa sindano kaozamona vitu havyendi vitu haviendi huko mbali sana take for oeam ndo umeolewa naye utaimba parapanda <laughs> uwenzako uh, atakusikia unakakale katenzi lango ndie <laughs> naimba lango aliteteam i ei y this hethat no wakati mwingine unaeza mi naenda tu yale maneno ifraisha lakini huzioni tangible change. mungu habadilishi nje ndani mungu anabadilisha ndani nje Slowly, kuna asira ulikuaga nayo zamani s ile asira inaondoka kuna aina ya ndoto iu naotaga mbaya zinabadilika mdogo mdogo from o yeah. kuna kiu ya sigara inaondoka kiu ya pombe pombehujaombewa na, na mtu oi really kuna maneno machafu ulikua unaongeaga yamebadilika something is happening in your life ambayo wewe mwenyewe ukiambiwa utoe maelezo sahihi ua unasema kwa kweli mungu ni mwema e, nini kimetokea mungu ni mwema now advantage ya hii kwenye season ni ipi mungu anachokifanya anatuleta mahali ambapo we will be able to survive in any season of our life There is, there is a thing ambayo mungu ameongea hapa kwenye zaburi hii ya kwanza nimeongea vitu vingi hapa mwanzoni makusudi kabisa ili kukuleta kuonyesha kwamba ukweli ni kwamba vipindi vipo vipindi kwenye maisha vipo labda kabla sijaenda kwenye zaburi ya kwanza nikupeleke kitabu cha mwanzo sura ya nne mwanzo sura ya nane mungu akamkumbuka nuhusema mungu akamkumbuka nuhu hii akam ilikuwa, yes. ilikuwa ni baada ya gharikaa ilikuwa ni baada ya nini ya yaarika na naomba nikupe taarifa leo hii kwamba nuhu aliambiwa na mungu yanakuja majira ya mimi kuiangamiza dunia yote nao nataka we ujenge safina mgeuki ni vizuri kufahamu nuhu wakujenga safina kwa kusushua mbao kutoka mbinguni alitafuta yeye mbao alinunua yeye mbao, Ali yeye mbao. Now, now, thats revelation right there anything that god will use to deliver me from bad season it will have to come from my resources iu namsikiliza leo asubuhi bishop t, t. anasema mungu namna alivyofanya vitu vyake kumsikia vyakei i anasema mungu furniture mungu aliumba mti about furniture ndani ni wewe akili yako you discover, you discover out you, you, you use whatever that is happening to you kutumia kile mungu alichokupa listen to me jehovah will never drop down a chair alichokupaom jeo nasacho na yes. us kujua kwenye on zetu zilizo mbaya what do we have around us ambacho mungu anaweza kutumia hapo ndipo sasa sasach na kwa nini tunasiitiziwa tuw na furah tunasitiziwatue na furaha tunasitizi kwa sababu M -m mara nyingi huzuni inaziba macho ndio kienaokambia huzuni yako inaleta unakuwa na short sight unakuwa uoni sawa sawa huzuni na kufanya usione huzuni na blindthats why we have a lot of uh, unhappy men anyway. katika majira yangu haya mabaya niliyonayo mungu i a nini umenipa ambacho kina uwezo wa kunitoa hapa musa yuko kwenye majira ambayo bahari iko mbele haoni njia haoni njia amestak na wana wa israeli amestak na familia yake amestak na watoto wake they cannot move forward mungu anamwambia musa una nini mkononi yaani kabla ya mungu hata kuleta muujiza wa bahari kugawanyika he made sure the man sees what he has on his hand. kazi ya shetani ni kutuaminisha Andika hiyo mtumishi wa mtumishiwa ndikazi yab ni kutuaminisha kwamba hatutoshei hatutoshei kila wakati unajiona tumepwayatunaonekana tumepwaya hatutoshei na hii hali ya kujiona umepwaya ina kufanya kuishiunajiona hutoshei hata kama kweli basi hutoshei utoshelevu wetu uko katika mungu rest there is no amount of money that will make you hivi hivisolomon alikuwa na wanawake elfum nnchokwambia ungemwongezea mwanamke mwingine pia angechukua elfu moj na amount ndo mwana mungu ametengeneza mazingira na majira na namna ya sisi kuu ntuonehama hatutheindo kilichotokea wenye bustaniya mungu amesema msa matunda haya butaiiiilionazungumza iikila kitu anachoakawaemunu anajua siuiawanaanza kujion Ah, kumbe kuna kitu kingine tumefichwaihenaonyesha bado kuna kitu hamna nyinyiso the o the ambayo waliambiwa wasile kwanini kwasababu anijiona kama tusipokula ilieekan kuna kitu kingine mungu kuna adam kingineujujch ivi, ivi tukilatule <laughs> asema akachukua adamu akala macho yakafumbuliwa alafu wakajiona wakoji n sasa ndo wakaona kwamba hatuna but before when they were operating in the rules of god walijiona wana kila kitu nau wanasikiliza maneno ya shetani shetanij naye nayesto una marafiki zako fulani wewe ambao nao kikaanao kuna watu ambao kaa nao na kunawatu mbao kaanao kila wakati unajnachagua watu ambao watakufanya uone unaweza uone unainuka unafanikiwa sio yes. so, watu ambao kila wakati ukutana nao wanakuona wee duni unajiona duni mbele yao unajiona, unaua uwezo wako ambao mungu ameweka ndaniso you you right, unaona mungu anatusaidia kwa neema yake kwamba tusikae mahali ambapo tutajiona sisi hatutoshei so anaturuhusu sisi tufanye kazi pamoja naye kwa kuona yale aliyotupa alafu we take with we have. mfano nuu kwenye kitabu cha mwanzo sura ya sit saba na nane inaeleza jinsi ambavyo mungu alikuwa nataka kuiangamiza dunia alafu akampa taarifa taarifaanuh akapata neema machoni pa bwana hakuna kitu kizuri duniani kama hicho upata neemamaconpaa Neema. Your can have money. But if they lack grace maji atakuja garika itakuja itaangamiza yuko ndani ya safia na watoto wake akapata <laughs> neema machoni pabaaatabwana akamwambia a bad season Neema ya kwenye bad season. mungu anakuambia anakupa a clue ambayo rafiki zako hawana mungu jioni mungu siakupe you you from your they see you in the j wanakuona kwenye g la kwenye marafiki zao but there is a way you have aoi That paka kule njanasemahathen god spoke tu noah akamwambia ni mwisho wa watu wote umekaribia ta kuangamiza kwa maji bali wewe utajenga safina akamwelekeza mti wa kujenga wa safina akamwelekeza vipimo vya safina alafu mungu akaondoka akajiendea zake nuni n this is what i wante to drop you down alafu ni sehemu nyingine hapohapo kwenye stori yanoa n masto inataka kuonyeshahen go want to ome and delive you youwit mungu akija kutaka kufanyia deliverance utahusika lakini nikana kwamba watu wengi wa mungu wametuaminisha kwamba jehovah does it all himself hapana haiko hivyo Nuhu ili mungu amtoe kwenye janga la kuangamia na maji na familia yake biblia inasema mungu akamwagiza nuhu ajenge safina na auoni mahali mungu akimwambia hviu miti iko mwanza nimeiandaa pale utamkuta mzee kibubuje ameiweka miti amna n no ayitakiwa aende mufindi kukusanya magogo ayalete ayapeleke kwenye kiwanda cha mbao akwangue amalize agongelee misumari mungu munuanamwelekeza aina ya misumari lakini mungu amsuchii kibunda cha we do tunachokifanya chochote kwenye uwepo wa mungu kwa sadaka zetu kwa kazi zetuounachokifanya kinatupa within safina tuliyoijenga ni hapa siku moja mwanamke yule anaitwa rahabu hmm? aliwapitisha wapelelezi wa israel kwenye dirisha baadae wakamwambia dirisha hili lilotupitishia weka kamba dirisha lile lile alilowasaidia wana wa waisrael wasiuwawe ndio dirisha hilo hilohilo miaka ya baadae inakuja kumwokoa what you do in in the the presence of god, in the of god god work whatever you do for god hicho hicho mungu anakitumia kwa ajili ya mtoko aliyenunua aliye misumari ya kugongerea safia ninani aitumiaela yanai alikusanya sadaka watumishi wa munguwaanimekuja uh, leo bwana ameniagiza kitu kimojaaiakusanyalwai yaaf <laughs> yuko pale na familia yake wanaranda wanagongelea si ajabu watu maskin, no. baba wa watu najuafnonga miaka mingapi mwaka wa kwanza wa pili wa tatu0watu wanasema unayofanya mtu wa mungu safina haikuwa ubao mmoja sasa umekuja wiki moja tu unasema tayari shamalizasafina ni dude kubwa kuna siku ya lami kuna siku ya misumari si ajabu leo ndo kwanza siku ya misumari na bado jaanza kuingiza kenge mendenambia safina hii unayoijenga watoto wako wanaitegemea safina nini niniianasemaao at you do no hu moyo unaojenga saiz ndio watoto wako anautegemea unayokusanya sai ndio mumeu ndio mkeo anaitegemea ndio taifa hili inategemeay yes. hiki tunachokifanyasaapa hapa watu wa mungu hatu watu hatutengeneziwat kwenda migufikirituwe ni taifa ambalo watu wote oh, wamekufa na sigara sigaranch haina nguvu kazi Now, when you go forward, unaona mungu anamwambia nuhu kwenye sura ya nane mungu anamwambia nuhu sasa akuwa umesha kaa ndani ya safina na gharika imeshapita pita anasema mungu akamkumbuka nuhu alipomkumbuka nuhu nuu akatoka ndani ya safina alipotoka ndani ya safina nuu akajenga madhabau na nataka uone mungu alichomwambia wakati nuu anatoa sadaka yake ya kwanza baada ya isgne amebaki yeye na watoto wake they he they onoee to go thetoa they they they nje What god hapa ni wamepata na nini neema wamekufa wengine wao wawo wajafasikiliza mungu anacho kisema mstari wa 1tatu ikawa mwaka wa mia 6na moj mwezi wa kwanza siku ya kwanza ya mwezi maji yalikauka juu ya nchi nuhu akaondoka na kifuniko cha safina naye akaona tazama uso wa nchi umekauka na mwezi wa pili siku ya ishirini na saba ya mwezi nchi ilikuwa kavu triwa kumi na tano mungu akamwambiae anamwambia to to to Ana toka ndani ya safina wewe na mkeo na wanao na wake za wanao <laughs> yani awa wadada si kwamba walipata neema ila waliolewa na watoto wa mtu aliyepata neema <laughs> inategemea sana wako sanaonwako anaitwaai amepona <laughs> ah, sio kwa sababu alikuwa wanastahili kupona aina ah, ya mtu aliyekuchumbia mgeugei nakamia hapo sasa dada umeolewa ukoo wa nani nanieu wenzenu walipata nafasi wakaolewa ukoo wa nuhu no. umeolewa ukoo wa mganga kila siku vitunguu well. <laughs> uamini macho yako unaota usiku baba mko anakimbiza na fimbo <laughs> anyway tuache tunazungumzia nuhu aeluya anasema na wake za watoto wake nuhu walikuwa ndani ya safina what e life do you know what we can do for our children this is how much we kan do for our children whatever we build now lets us do in i watu wa mungu niwaambie kweli tufanye hivi vitu na niwaambie kweli hata na inapokuja nasema na haya nasema haya ni, ni nyinyi ahnyinyi na kutuma ka mtumishi naomba kamtushimahusiano yangu kwa kweli <laughs> sahizi ukiambiwa hivi tuombe tuombe mungu nisaidie nisikutane na ngunjangunja nisaidie mungu huyo hapa nuhu mabinti hawa walioolewa na watoto wa nuhu sawa wako hawa kwa kuwa dunia nzima iliharibiwa manake baba zake na wenyewe hawa mabinti wamefanya nini so the only parent alive now is noah and his wife amekufa unaelewanachokisema kwahiyo vijana hawa hawa mabinti baba zao mama zao wamekufa ktukubaliane nao hata hawa wametoka kwenye familia ambazo hazieleweki mpaka wazazi wao wamekufa wamet kwenye familia ambazo hazieleweki lakini right mi ningekuwa wewe uh, mtoto wa kike ningeweka kamkono kangu juu nikasema hiv bwana yesu nisaidie kwa neema yako niangukie sehemu sahihi sasa kuna mwingine hapa amenyosha mkono naomba mniulizia huko nyuma kama mama mchungaji amenyosha mamamchungaji mama na mchungaji naye kanyosha mtumishi <laughs> <laughs> tutakuwa na kikao nataka <laughs> kwendawapi <laughs> these ladies are here They are coming out of the h wanatoka nje ya safina baba zao wamekufa mama zao wamekufa mashosti zao waliosoma nao hokkuu wamekufa ndugu zao wamekufa zaowamekufando yeah, mmetoka nje ya safina safinanaona mizoga ya watu waliokufa nchi na nuka wat, mauti watu wamewawa wotesh namshukuru mungu niliolewa hapa wala utasema hivi munu naskulu mungu meniokoa unamgeukia nasunioai heeus wenzi wetu waseme asante yesuni ufunuo wake peke yake kabisa That you are ending your, your life should be spent by the right person anasema hivi na wakezao wake za watoto wake anasema hivi mstari wa akasema hivi utoe pamoja nawe kila kilicho hai kilichomoumeuonau mstarisome wote utoe pamoja nawe kilchee mwindege na mam Mm -hmm. kila kitambacho stari wa kumi nane basi nuhu akatoka yeye na wanawe na mkewe na wake za wanawe pamoja naye kila mnyama na kila kitambaacho na kila ndege kila kilichokwenda juu ya nchi kwa kila kabila zao wakatoka katika safina stari unaofata nuhu akamjengea bwana madhabauamefanyejee itsashockin thi beause noa neva tod god to build bulda alipotoka ndani ya safina mungu oafimliwmbi atoe viumbe lakini yaliotoka yeye mwenyewe akamjengeaak uh-huh. katika mnyama aliye so, kusema hivi mungu mema niko <laughs> ni na hapa katika wanyama wanyama safi hawa ni munu umetndeamanik anakula so we don't give from what we don't have or we dont give from what we don't want we give from what we also want yeah. no walio katikawanyama waliosafi ko nu yuko hapo alikuwa na mafisi umo ndani makenge mangiri angejehova waona pdamanyamamuwubwkona tmbo aahialietembo e mmoja kwa no hivi iasemahivi alitoa wanyama walio safi manake hujue ng'ombe alihusika punda kuku mbuzi wanyama walio safi achana wanyama waliosahacanananguluwanyama waliokitotopenda nyama kutoka kwenye kile ambacho na yeye anakitaka there are moments when you do do it it because because you you are instructed and there are moments you do it because you just doit eyou ohii sasayau bwana nimerudi nakushukuru ndio hii sasa, Ndohi, sasa kaja sasa wee unakuja na wimbo yeye amekuja yeah, na nini <laughs> <Bana> siwe <laughs> amen tuendelee <laughs> mstari wa kumi na nane mstariwa ishirini sasa nu akamjengea bwana madhabau akatwaa katika kila mnyama aliyemsafi na katika kila ndege aliyemsafi akavitoa sadaka za kuteketezwa juu ya madhabau mimi ishu yangu haikuwa sadaka nataka kuangalia mungu alisema nini baada ya sadaka Zii, ni rahisi hivi ukimtolea bwana mambo yako yatanyanyuka ukimtolea bwana milango inafunguka yenyewe ukimtolea bwana utaona nguo zitazikuta kabatini zimejipanga ukimtolea bwana nyumba kutoka mbinguni <laughs> i want you to see what god said after the giving because sometimes hao outside there tuko pamoja thank you because sometimes the deeper we get in god the worse things e tis aei natakaleo niwajibie kwa nini wakati mwingine ulipotoa sadaka ndo biashara ikawa mbaya mbayamt21 bwana akasikia harufu ya yanini watu wa mungu hii harufu ilikuwa nini So I expected mungu kusema takufanyia matukio yataritwende aliposikia harufu ya kumridhishanaamesemaje sitailaani nchi kuna wakati nchi ilikuwa iko very prosperous lakini god is here hii ni sizon ya nuhu akiwa na watoto wake kama mtakumbuka vizuri days of adam god cast the land nakumbuka yes. nakumbuka mungu alilaani wa ardhi wakati wa adam yes. akasema adam ardhi imelaaniwa kwa sababu yako beuse of noah god is coming and saying kuanzia leo hii sitalaani tena ardhi one act ya mtu mmoja ardhi laaniwa one act ya mtu mmoja sasa asija akakwambia mtu ardhi imeraaniwa ya nyumbani kwenu hii hapakipande cha ardhi cha nuu anaambia kwanzia leo sitalaani ardhi Ten. tena ayamse si talaani ardhi tena sawa Amen. what will i do anasema maana mawazo ya mwanadamu ni mabaya tangu ujana wake so you see? i ys iasema hivi sitalaani tena ardhi kwa sababu menifresha. no god is saying si talaani ardhi tena si kwa sababu mtanifurahisha uh-uh. know mtakuja kunikera nitalaani tena ardhi na najifunga mwenyewe kwamba hata mnikere vipi yaani kwamba hata mje mnizingue vipi kwa sababu yako wewe na sadaka hii hi mimi na hapa sitakuja kulani tanari siku moja wanangu wakiroa wawili walipanisha mlimani kwenda kusali aakutana na manabii walienda ta kusali kwa ajili yao kutana na manabii nabii akaanza kumtabiria kaambia mtowaungu inaona kwenu iv i belive iroe ire So much. But you need to be in the yeah. kujifunza neno ni muhimu ili hujue kwamba mungu aliwahi kusema hata laani tena tenameski nachokusema alisema hatafanya nini kwa sababu mawazo ya mwanadamu ni nini ni mabaya tangu wake kwo mnaweza mkanifitisha mali nyewe mkanikera mkanisababisha ni tena nini lakini because of what you did today sitaraani tena ardhi na nini utakachokifanya mungu anasema hivi maana mawazo ya mwanadamu ni mabaya tangu ujana wake wala sitapigana tena baada ya hayo kila kilicho hai kama nilivyofanya anasema sitapiga tena kilicho hai kama nilivyofanya mimi hapo ndo panaponichukua tusome wote kwa sauti muda nchi nchido midali macho yako yanaiona nchi kumbuka nimesema eh muda nchi d majira ya kupanda Na wakati wa baridi na wakati, wa hari, na wakati wa hai wakati wa joto eh? wakati wa kaskazi na wakati wa kusi mchana na usiku, mchana, na usiku, na usiku havita, koma, havita, havita koma. lakini sitalani kwa hiyo usija ukauona usiku ukajua ni lana hmm you may see darkness in your life and think I'm in, under a a no baby, its not oh, yes. sio laana koyo kipindi kibayo nachokipitia mimi na With audacity sio laana ni majira tu you need to, to know how touokno ho toi thao sema makumbe sijalaaniwa sijala sadaka ya nuhu hey! sadaka ya nuhu haikuondoa usiku kumbuka nasema usikukumbukaanasemamajira ya usiku na mchana hayata kipindi cha hari na kipindi cha baridi akita kipindi cha joto na kipindi cha baridi akita Hello? Amen. Are you ahokiemmlnacho yes. kisemawatuwa yes. kisema? yes. mungu mnaelewa nachokisemaendelea huko sikiliza huko to understand. viko vipindi tunapita kwenye maisha yetu shetani anaweza akawa muhuni sana akaei au mii nimelaaniwa ni kubwa nyingine ambayo kuisikia devil normally know what really happens in your life taarifa has no clue. for the first time shetani anatokea in, in, in a form of if anatokea kwa mara ya kwanza this is what the devil said je la thiiwhat theadehilolala je manake sijui je mungu amesela msile matunda yote ya bustani He was not full so actually, shetani anatumia unazompa weee ndnapamarafki zako wengine ndani yao wafano mona mlivojaa undani kilaleo nasikia mzuka wa kulipuapepouknluedihautaamini wengine ekuja namhpembeyao nyinyi mnajua kuna nyakati tunaenda kwenye mikutano ya injili au kwenye makanisa and then tumeingia na watu tu vizuri wamevaa zao michuchumio khs zao wamepanda nazo mpaka ndani mtumishi wa mungu anaachilia nguvu ya mungu watu haya ile mtumishi kaachia pawa kitu hicho <laughs> pita pembeni nawaambia mungu mii nguvu zangu ni chache kwa nini nizimie siku ya taabu nazijua zile mambo ambazo apadada wakirogonda anawakutaga mtumishi mi niliamini nitambadilisha ashindwa kubadilishwa na mchungaji wake huko barabarani wewe ndio utambadilisha huku ndanivpidmunu amevsmana watu wa mungu wanataka mlione hili enye utangulizi wa siku ya kwan haigir ioaoeiadasadaka yako haibadilishiviindmesemakumbukajaa ya a sadaka sindiomungu yes. anawambiaji mchanasadaka no, yes. yako iwei kusimamishamha yaani ni hivi watu wa mungu kama unadaiwa kodi mwezi wa sita sadaka yako haifanyi mwezi wa sita usifike kwambie okay, mwezi wa sita uko pale pale na huu ndio wa watanoa cha kufanya e jifunze kumanuva How can you... <laughs> yako, maombi na sadaka hayaufanyi mwezi wa sita usifike jua nini unapaswa kufanya watu wa mungu mmelewa nachokisema hapo mmeelewa eh? nachokisema so nu ametoa sadaka na mungu amedkl kwamba kuanzia leo si sitailani tena nini nchi kwahiyo manaake a kwahiyo tukiuona usiku kwenye maisha yetu we interpret night katusiseme hivi ah, tunapitia usiku kwa hiyo tumelaaniwa nono no, no. don't give the devil chance dev chane bibiavi msimpe iblisi nafasia ibilisi nafasi, kwa pasima, ibilisi nafasi, nafasi hana o anayepagaani ni sisi wenyewe sema kwa jina la yesu, yesu. oy sema kwa, kwa jina la yesu shetani hauna nafasi kwenye maisha yangu toka kwa, jina la yesu. toka kwa jina la yesu kwenye kazi yangu toka kwa jina la yesu kwa watoto wangu toka kwa jina la yesu kwenye maisha yangu toka kwa jina la yesu jina hauna nafasi, hauna nafasi. <reclist> sema amefungiwa nafasamefungiwa sema mapepo yamefungiwa nje mashetani yamefungiwa nje hayana nafasi kwenye maisha yangu kwa jina la yesu People want you to get that today leo ndako uondoke na hii kwamba majira hayabadilishwi na matendo tunayoyafanya mbele za mungu yako pale anasema mchana na usiku havitakoma lakini ametoa ahadi kwamba sitailaani tena nchi kwahiyo i have to be conscious kwamba nchi hii haijalaaniwa kwahiyo mungu there is a blessing even in the darkness dakness kumbe nikiliona giza haimaanishi nchi imelaaniwa Okay, Father, in the name of Jesus, I I provoke your blessing in my life. I revoke your blessing. <clears throat> I your blessing in my life kwa jina la yesu kristo naiita baraka yako ionekane kwenye maisha yangu kwa jina la yesu nakataa sinalaana mimi shetani heyo ni muongo unanionyesha himi nimelaaniwa kama mungu amekataa kuilaani nchi hakuna mtu akulaani maisha yangu hakuna mtu akunilaani mimi kwa jina la yesu inayo baraka ya mungu kwangu katika jina la yesu mungu nisaidie hata katikati yaili giza nene Nipe baraka yako Nipe baraka yako hata usiku na baraka yake i yakeise to walk kkuna mtu amenachokisemadid you getwhat ibotodayeple to this is just a intdction of where weare going so you need to get from now kwamba okay sasa pasta kama nchi haijalaaniwa kwanini naishi kama aliyelaaniwa why am i not experiencing the blessing now and then david now is coming to us by a psalms chapter number 1 saburi sura ya kwanza anakuja sasa daudi anatuambia thank you, jesus daudi anasema kwenye zaburi sura ya kwanza anasema heri mtu yule asiyekwenda katika shauri la wasio haki wala hakusimama barazani na ukisoma neno heri kwa wenye halijaandikwa heri imeandikwa nini blessed blessed au oh, aumi blessed okay, Cause i English blessed is the man. this man that I'm about to explain here is the one that is blessed. Is called blessed. Which man? Anasima who does not walk in the council? In the council, council manake shauri. Shauri manake wa shauri. Who advises your life? nani anashauri maisha yako yakoanayekushauridili hiichukua hiliichukue huyu nenda naye huyu usiende naye huyu sawa huyu sio sawa anayei maisha yako anaweza kuamua yuaeoyba aiso w am igi h That are your kazi yao kubwa ni ku, kutia hamasa maamuzi yao maamuzi yako maamuzi yako ya kila siku kuna mtu anaye nani nani anayeiiitujiangalie tujichunguze kabisa ndani ya mioyo yetu leo hii hapo hapo ukiwa umekaa umekaa acha unatia huruma hapo hapo ukiwa meka. <laughs> nani mekajiniea anayetumia mda mwingi sana kuadvis maisha yako Does he or she lead you in a right way or wrong way kumbe wengine wenu hamwingii shimoni sio kwa sababu mmelaaniwamchana na usiku avitaoa ukiwaga kwenye mchana wako nauawenginea nwa i kimasau wakiwa na hela kuna ainamarafikwanan n aawaeend kwa vbunwaa na machuawatuwengine ia ha geuki jiraniyakowamaahuje kuwa kabibi uanze uanze kulaania watoto wako hamnikumbuki nyinyi amnikumbuki bibia hivi mtu mwenye haki huwaachia wana wa wawanae urithi mimi nimekusomesha kwa tabu mwanangu nimekusomesha kwa tabu mimi umenisahau mimi I tell you the truth. Future calls. I remember the advice that my mom gave me. The future is now. There is no future. Everything you are doing now is the future itself. do hi sahii ndohii sai yani everythin thatyoare taking for yourself ndo t yenyewe anyway. the t is now every hour that goes away uko zako kitandani asubuhi unawaza unapigiwa sima mambo safi za kwako nzuri tu chapati every hour that goes away gos awaoniliwambia siku moja hapa mimi nakuwa na nyinyi m not planning to lie to you people. i will tell you the truth all of my life kuna wengine mnaamka asubuhi ya simu ya kwanza hiyo ndo simu ya kwanza imeingia imengiayani nimechoka usiku ndo unasemajnatuskufanyayinini kitanda chako ni kwajili ya mapumziko sio mazoezi <laughs> hey, kuna wengine wanalalaga hivi ni masingo wako vitaani kwao wanao wamegeukia hivi wakiamka wamebinduka hivi <laughs> shughuli walioifanya hapo ni bingili, bingili. yaani ndoto walizoota kukimbizwa gani <laughs> nawambiaga hapa clean clean your mind. Clean your mind soul kabla hujalala mungu nalala ndoto zitakazopita usiku huu ni taarifa zako tu nakataa kupitisha upupu nakataa kupitisha ujinga kwa jina la yesu asubuhi simu ya kwanza inaingia na hiyo unajua ni sangapi saa n saa tano nini yani nimechoka ume ninit majira ya kupanda na kuvuna kuvunahayata hayata na pasto amine sson nao hata kazi ya kufanya sina im just at home listen to me you don' have to have what to do to wakeup er wkeup l and prayin themoni and pr <clears throat> father in the name of jesus leo hii anza siku ya kwanza katika jina la yesu milango inanifungukia siku hi ya leo kwa jina la yesu baraka yako naiona mungu utaleta baraka kutoka kaskazini kutoka mashariki kutoka kusini katika jina la yesu wewe mungu naonyeshea jua ma naabaja ubaya wnu nikumbuke bwana nikumbuke bwana lala kalal kesho tena ukiamka anz tena katika jino la yesu show you some things what the bible says heri mtu yule asiyekwenda asiyekwenda kwahiyo wako watu ambao mnawaona wako bize lakini ubize wao unawapeleka shimoni so, don't copy. Yavi, eh, wenzangu mi wana kazi ndugu kazi nyingine ni mateso jioniya leo sijui kama kuna mtu amesikia kitu ninachokisema mgeukmb kwanza ast ametuambia hatuna laana vipindi vigumu kwenye maisha yetu sio laana mchana na usiku wa vita koma kwa hiyo nikiuona usiku aimanishi nimelaaniwa lakini pia wanao ni shauri nikinanawnl jinalakousoniwamba haositajaelewa mwangalie na usoni mwambia hapo nakuambia wewe mstari anasema wala hakuketi Ha-ha. hakusimama katika njia ya wakosaji wala hkuketi wapi barazani pawenye mizaamaap bari sheria ya bwana ndiyo yep. impendezayo alafu anasemaje na sheria yake kuitafakari umeamka asubuhi huna kazi ya kufanya Take the word. Do you musa alimwachia yoshua sheria alafu haya maneno daudi anayoyasema ana court from the joshua chapter n 1 unakumbuka mungu alichomwambia yoshua kitabu hiki cha torati kisiondoke kamwe kinywani mwako ya tafakari maneno yake mchana na usiku na for the first time in my life nilikuwa natafuta na neno tafakari maana yake nini kiingereza nasema hivi meditate meditate the word meditate there is not thinking It's not the meditate there the original rendering ya hilo neno ni neno la kiebrania linalomaanishar roa. Roa like like anaofanyawo anaposema meditate, meditate. Unabisa, nini e hutafakariiiunafanya meditation nayozungumzwa hapo ni speaking to yourself how do i my season, speaking to yourself na sheria yake kuitafakari sheria yake nasemaje takua kichwa torati hivyo imeanika hivi nanyi mtakuwa juu tu wanawala sio chini now in the morning, i the mimi ni kichwa nasiom I know, I know. I'm a winner. I know, I know. The Lord is with me. I know, I know. The power of God is here in my life. I know, I know, I know. i I know the grace of God is moving with me. I know. You speak to yourself. Dad, you meditate. You and Mona ukaenda hokimunaweza kule ambako tenoloi ya dunia inatengenezwa Two plus two is you take this and you put this here, this uh, here. It elevates your soul, it makes you access inner power. Meditation, meditation, talking to yourself. nakumbuka ni ni kama ni waepaulemahivi mkisemezana ninyi kwa nyinyi kwa tenzi za rohoni baada apo sema semezanei ninyi kwa nini sio kwamba tusemezane mimi na yaani sisi kwa sisi wenyewe wetkto oseitigoi to be well with you god is with you Doors will open to you and everybody will annd na kwa nini nilianza kuzungumza habari za joy nilianza kuzungumza habari za joy kwa sababu for you to meditate it takes you to have joy a sadist will never you when, you are sad. when your chest is full of worries neven yoc iofyomdtate kwa nini nilikuambia habari ya moyo wako kujaa furaha moyo wako natokia uja furaha kwa sababu macho yako yaendak na uwezo wa kuona the other side now kinachokufanya huo na furaha sio kwa sababu everything is okay the revelation you have that god will help you god will show up god will fight for you god will come down to you god will stretch forth his hand mungu awezi kuniacha hapa i no mungu wewe ni mwaminifu unajua majesho mengine unayowafuata jimu ungeweza kumalizia chumbani kwako mimi najua mungu huwezi kuniacha huwezi kuniacha mkono wako mwema utanitetea mungu utanisaidia katika jina la yesu mpaka unafika mahali huongee kiswahili huongee kiingereza unaanza shombolakatalabaya rikatoyabaka lobo shanda riba sataka ribasataka lekodhe majirazaae hey, mlokole kimeenuka huko unachanganya aayumekavinmba i eusethe more yoare taking to sethe more you ae talking, talking to yourself you are paving a way for jehova to step ina mungu awezi yes. kuingia mahali ambapo umelala nasema hivi amka ewe usinziae ufufuke kutoka kwa wafu na kristo atakuangaza akuangazi ukiwa umelala akuangazi ukiwa umeanguka anasema amka kwanza ew usinziae ufufuke katika wafu na kristo atakuangaza hshowp when youshow p mejifungia umekaa na uzuni you think iwill show up youare dying there wake up my sister keu my brother wakati wa kulia umekwisha is time to uhaeluyaalion yes. is alion even when he mis Oh, nasema yes. simba akikosa mawindo aimfanya asiwe simba yes. simba ni simbahata kama jara siku hiyo yes. bado atanguruma na wanyama watakimbia anasema lion is the smallest among the beasts but i turnd not away to any that's what the bible says anasema simba ni mnyama mdogo sana lakini how gopi mnyama mwingine yoyote eh lion turns away to no one kuanzia leo youw'll never afraid of your enemiesa kiskia amejipanda kinyume nawewe youshow upheudavi yes. neve runa weit from golyath he actually showed up when you show up god alsoshows upgoliat yes. natokana taifala wamepitia kipindi cha kutukanwa wamekutwa kama wamepigwa goliat aasema nayatukana majeshi ya israeli anatukana anatukana 39 days siku thathiti akaingia kijana mmoja mdogo who knows how to meditate mdogoaliyeandika zaburi ya kwanza alayesema na sheria yake kuitafakari mchana na usiku anasema mtu huyo mtu huyo atakuwa ni kama mti uliopandwa kando kando ya mto ambao jani lake ha! huyo mti unatoa matunda kiingereza anasema that tree gives fruits in all seasons matundakiinereanhhajasema unatoa matunda wakati wa matunda No, you know, kwenyemimi ni of Now, kwenye botani, we have mba, kuna wakati miti kwa kawaida a nature, ya majira inapukutisha majani yote lakini sio miti inaoekato tafuta maeneo yote yenye miton hakuna wakati majani anakuwa ya njano kule mti uliopandwa kando, kando ya mto anasema hivi majani yake hayakauki kamwe matunda yake hayakomi kamwe this tree is evergreen. Evergreen. Watu People, they know that watuanaemae vipi anamungu akualnunua vipodozi vya jumla. ukiwa naela. nenda kakusanye mtumba mkali nyosha vizuri ukitokea mwanangu hii ukitokeanawananu uemaimuambuutokauturukie aa It's just a night and a night have only 12 hours when the hours are done my morning is comingoyes oh, your morning has come in the name of jesusm i say it is your morning in the name of jesus Amen. say it is my morning can i hear somebody ro it is my morning don't wait for people to prophesy on you yes. prophesy for yourself i'm gonta be better than yesterday yes. i'll be richer than my mother yes. iw'll be bless than my father yes. i'll be great than my mother yes. i'll be greater than any great manys hallelujah iw'll be the last man to die in my family yes. i will never die young yes. iw'll be the last grand pa they will haveys haleluya if you're about to live long here yeah, say y yeah. yeah. god is waiting on your words mungu anayasubiria maneno yako yatimize anayasubiria maneno yako yatimize whatever you say on your mouth hewilldo you Amen. anasema mtu yoyote asemaye kwa imani atayapata yale ayasemayoilaesubiasharayanu inaua iashara yangu inakua hata kama jana umepata hasarawaandiye yes. mchungaji wangusitafungukiwa yes. na kitu yes. Come on, Roa. Roa! I, I like one song. When i you know, I have uh, I have two beautiful girls in my house and they have uh, they have a way to share with me their are stars. No? Now when they are singing, there is this particular song in, in I don't know if it's a movie, it's a song. see it, Tyler Perry and Tyler, sii nani akasema aliimbauleimbo akasemaus maneno ya nikasema this is a good song i made yauleimbo ikaemahiiaoimade mykide sing about it sing it sing they itikna miaka minne katoto kangu kamwisho kanaimba because the relics of the song kamwisho eh? <laughs> tuendelee na zaburi kwani tulikuwa tunaongea mambo ya zaburi, yeah. Zab zaburi. si <laughs> anasema hivi sheria ya bwana ndiyo mpendezayo na sheria yake uitafakari mchana na usi... you remember what god told joshua mungu akumwambia yoshua yoshu yosua tizama mimi ni mungu hakikisha unapiga 7bn kavu fungasvu obsha kitabu hiki cha torati kisiondoke kamwe kinywani mwako ya tafakari ya tafakari maneno yake mchana na usiku. then what will happen usikuheatea ndipo utakapofanya njia yako kufanikiwa sana nawe utastawi sana you see, biblical principles are so simple to the extent we them kwa sababu tumezoea kitmbiubkskwamba mtu mwingine anenifuatilia anawafundisha watu vitu vya vyapeshvi mambo ya njii jamani yesu alifunga siu But the greatest thing that Jesus used to do, meditation, he went up in the mountain, not to cry, not to fast. He was there the whole night, meditating, talking to the Father. Every night, every night, the man is meditating how he's going to perform another miracle. Most of you, you are fasting and sleeping, fasting and crying, angry, fasting and getting angry. wengi asira zenu zikkali kwa sababu mna njaa siku moja kijana wangu wa kiume alikuwa nafukia na na mama yake kwenye simuna mi nasikia ama hii njaa bimkubwa aja baadaye nikampigia dogo kwa simu ya mama atakua nanjaach mwe mnakula ndo mnahuhuria vikao mgeukianaokambia na meditation nayokwambia hapa achana ile meditation hiyo oh, utasinzia unalala asubuhi but do this imagine kwa wale ambao mnakaa mbonakaa gongolabotoakiishata ni salamahata kamawwakuhushie palepalau kama wengine mnachukuliwa na madereva asubui au nachukuliwa jionim And then you walk in the yi thm m katia jina la yesu ntauona wemaa bwanasheria ya bwana kunaanza kukumbuka unavyovikumbuka wewe mfanolamesemantakua kich nasiomkia nakata kupitwanakatakushindwa ii nikichwasio lazima uwe nabii inaona katikahizo waachie wa ndewa we piga zako mdogo mdogo tu unaelekea dukani kwako kwajina la milango nafunukia mikono hii ni mikono iliyobarikiwa I will never be ignored. People look at me and run to me. In the name of Jesus, things will happen to me. Uh, my team, because they know I fasted for some time. so I, I, I was kind of feeling not well, not well. So wakani chikua nipo fika tu apa? Wakani pekaoni yu restaurant apa? Nipo fika apa nikonu car? Namama nikaambia there is something I feel in me. I was. Taking something aisomiitln go but I felt like speaking something i ie down wat walikuwa wamekaa kpembeni nikapiga magoti nikaanza kusema vituznikaingia bafuni kuoga nasema unajua samtaime ukiwa bafuni mwanangu kunakuwa na uwepo fulani hi unaanza unaeza kajuut unaanzahiviyou no know why s pale hauna makeup hauna weaving, hauna fek yoyote pale ni wewe kama wewe mbele za pwanaso time in your bathroom achana na kina mahanjungih Kina rabosha, Rosa Take that kila time kwa sababu wengine hapa ni wamama mna vitoto vichanga wengine watoto en wanawatia srei bafundo muda peke ambao huko peke yako una mtu wakumfokeaziezidakatan zile ktaramayaka katika jina la yesubrak theydo'afri oflio beuaaaiouo hioweakinwanyama wote wanajificha ukifanyahivi rakatoshakaa evy gosotunatamka leiaina au tneo tutakuai k iiopandwa kaokandoya mtomaaiyake tkauka kea aamwangu takausha majani yakea jina laes walk jioni hii unaondoka unaingia kwenye daladala acha miradi daladalahenzangu aichoandiauwei kupiga hizo lugha mdogo mdogo luga mdogomdogoau waktioeh thats the the call from the holy Ghost. take advantage egine mkisikia hiyo mnapigia simu rafiki yaani nataka muda kidogo hapo nyumbani kwako take time, hard yourself, and do your thing. trust me majani yako yaliyoanza kukauka yatapokea ubichi ubichi tena haya niwaambie leo hii find out every religion in the world every religion unajua nikisemaeiiimio I mean venbdhism they have element wana kipengele kinaitwa muslim they have it budh they have it hindus they have it unafikiri ziletasbkwa ajili ya nini aa <laughs> sisi huku mtu wa mungu hatuna hatunas hatuna cheni huku mwana unakomaa na maandiko ulioyashika <laughs> mimi nikichwa nasio mkia takuwa juu siku zote kila mali unyai wangu utakapokanyaga mungu umenipa mungu tanifungulia milango naona mashariki imefungua kwa ajili yangu unaongea naomba ushike biblia yako tutamke maneno haya pamoja zaburi ya kwanza zaburi ya kwanza kuanzia mstari wa kwanza tusome wote heri mtu yule asiyekwenda katika shauri la wasiowa wala, wala ksimama katika njia ya wakosaji wala kuketi barazani pa wenye mizaa bali sheria yaana ndiyo impendezaji na sheria yake hui mchana na usiku mstari wa tatu seme wote naye atakuwa kama mti uliopandwa kando kando ya vijito vya maji uzaao matunda yake kwa majira yake wala majani yake haitanyauka naomba sasa mstari wa tatu sema hivi nami nitakuwa sema kuanzia leo hii nitakuwa kama mti uliopandwa ulio kando kando ya vijito vya maji uzao matunda, yake, Uza matunda yake. Kwa yake kwa majira yake na wala jani langu lolote halitakauka sema kwa jina la yesu biashara yangu haitakauka maisha yangu ayatakauka kwa jina la yesu, yesu. yesu. Sit sitaonekana mtu aliyenyauka Sita neno la mungu linasema kila nitendalo litafanikiwa Lita sema kwa jina la yesu jina nikifanya la yesu. biashara nikifanya. inafanikiwa nikifanya kazi, kazi inafanikiwa nikilea watoto wanafanikiwa sema kila ni fanyalo linafanikiwa kwa jina la yesu sawa sawa na neno la bwana mimi ni kama mti uliopandwa kando kando ya vijito vya maji sema kwa jina la yesu kila linafanikiwa nalofanya sitakwama sitakwama sema chochote kitakachowekwa mkononi mwangu iwe ni mtu, iwe ni mtu? Iwe ni mtu? au kitu, kitu. kinafanikiwafankinafanikiwa inafanikiwakwa Kina Kina Kina Kina jina, jina, Kina Kina jina, jina la yesu mimi ni kama mti uliopandwa kando kando ya mtomti huu nazaa matunda katika majira yotekwa yote. jina laesno la, la mungu linasemac Kupanda, ya na ya kuvuna yatakoma ya mchana na usiku, usiku. hautakomasema Hauta kwa, kwa jina la yesu sema e bwana e mimi nikawe kama mti unaozaa matuna Unaoza sema usiku auzui mti usiza a usiku auzui mti usizae kati kati ya katikati ya giza nene miti nazaa matunda <amillas> sema <mills> kwa jina la yesu inazaa matunda wakati wote kazi zangu za zinazaa matunda sema kila nilichoandika <makes> kwa mkono wangu kila nilichofanya kwa mkono wangu <makes> kina nizalia <makes> matunda huko kiliko kwa jina, kwa, jina kwa jina la yesu kila uwekezaji wangu niliyofanya unanizalia matunda kwa jina la yesu ninatamka leo hii ubichiubichi kwenye miti yangu kwenye vitu vilivyopanda kwa jina la yesu kila mahali ambapo nimepanda kitu kwa jina la akua nuf ufaw afawanafaniwafa inafanikiwama sitakua makakazi yangu aitakua maka haitapeperushwa kwa jina la yesu sitakua maa a jina la yesu stakua maamkwa jina la yesuatapte kwa jina la Yesu, majira hata nipoteze kwa jina la Yesu, majira hata nipoteze kwa jina la Yesu kwa jina la Yesu in all season i bear fruit i bear in all season i bear fruit in, in the name of jesus in all season i bear fruit katika majira yote lazama tunda katika majira yote zipo majira yote i kwa, kwa, kwa jina la yesu kazi yangu haitapuuzwa jina langu haitapuuzwa heshima yangu haitapuzwa kwa, kwa, kwa, kwa, kwa, kwa. Kwa. kwa jina la yesu kwa neno neno neno na kataa kupuuzwa neno linasematitafakari sheria yake mchana na usiku sema e bwana umeandika kwenye eolakoumeandika kwenye neno lako tukilisikia neno lako na kulitii kwelikweli utatufanya sisi kuwa juu tu na sio chini kwa jina la yesuunakataa kuwa chinialanua jina lan nayanyua kazi yangunanyanyua sifa yangu nanyanyua karakta yangu nanyanyua uwezo wangu nayayua kipawa changusema kwa jina la yes kwa jina la yesu hazina ulizoweka ndani yang kwa jina la yesuzinaonekanaaonekanakpawa yesu. changu chema akitapuzwa akita akita nawaleta watu sahii wenye aunaletea watu sahihi kwenye maisha ya sma na, na, na, na, na, na tamka leo hii kwa jina la yesu milango inanifungukia milango inanifungukia tamka vitu vyako navyotaka sasa usinyamaze haya sio maombi kitamkie mwenyewe vitu vyema rokinywa kinaumba jifunguie milango miema kiitie watu wema upande wako vt yupwkkiznu azituwa sh yngu tuwa chin lnguituw misha ynu tpuwa kw china lyesu in this nation. Nakata kupotezwa, nakata kupotezwa. Gora mo shatara paya, kotila mane mo shataria. Raga dego Dema mii ni nuru ya ulimwenguhakuna cha kuizima taaya cina la yesuma wa upanda wa roho ambao ni neno la munguneno la mungu linasema malaika mikael alipopigana nalile okneno linasema wakamshinda kwa damu ya waano na kwa neno na kwa sema nami leo hii kwa neno la bwana ambalo ni upanga wa roho kwa cina la yesu aatake naifata kila hali naipiga kwa jina la yesu kwa neno la bwana katika jina la yesu nehema ya mungu iko juu yangu mungu aliyempa nuhu nehema amenipa na mimi nehema kwa yesu kristo imepoke ni sie stahili nimestahilishwa sema najitamkia neema sema ninayo neema sema neema ya bwana inaninenea kwenye mambo yangu wanapotaka kunikataa neema ya bwana inanipendekeza inanisogeza sema damu ya yesu inenayo Inani mema inaninenea mema nisiko stahili ingia walikoniwekea ukwazo ili isipite damu ya yesu inaninenea mema ina ninenea mema ina ninenea mema. sema majira yangu hata yawe mabaya vipu sema ninacho kitu kama baraka kwenye hayo majira sema kwajin kwa jina la yesu sema e bwana e bwana e leo hii ninaomba e, macho yangu yafunguke ya nione, nione. ulichoficha maishani mwangu, maisha mwangu. kinachoweza kunisaidia. Kina kunisaidia kwenye hali yangu hii hi. inayoipitia hi. sasa kwa jina la yesu kila kipawa ndani yangu kilichowekwa na mungu amka uonekane amka uonekane kwa jina la yesu kwa jina la yesu To me. biblia inasema elisha, elisha alimwambia mama mmoja mshunami akamwambia ni nini ambacho unataka tukufanyie hata kama unataka nafasi kwa mfalme we an give it to you kwa sababu yule mama alikuwa amemjengea elisha nyumba so isha akaona I have to give a spiritual blessing. Listen, when we come to the man of God, what the man of God will give is a spiritual blessing. Baraka ni ni Very expensive, very expensive. But it takes the heart that knows the value to receive it. Even the king is my brother. If I need anything, the king can give him. eakamwambiaish the a a no akaseman ioumy amiwaeisha natamka kama mtumishi wa mungu usiku hua leo kwa jina la yesu idid this tisaso ci ame to b humu ndani wako watu ambao hawana kazi if i be a man of God, by this, ablaamwezi yes. wa tanokuishakunawatu yes. mna kai hapanasemaunapokea kazi, hap. kazi yako kwa jialaesutn yes. myanakua kwenye mea yako katikati ya majira majiraaitoji kwenye kitabu cha zaburi watu wanaokue ni watu gani katikati ya majira yasiyofaa hu do you meet matters wakati wa majira ya njaa mwanamke wa waserepta the bible says katika lango akiwa wanaokota kuni ili wakale konzi moja na mwanaye wafe aradventure ana enkounte the man of god called elijah biblia inasema alivyokutana naye mwanamke akamwambia najua natak uta kuni na kutafuta chakula ili u namanao mpe lakini akmbikama bwana ishivyo kabu lako litapungua unga ilikuwa ni wakati wa majira ya njaa na liishe unga but the man the yes. you have the man have of god god here approved by ktaiwaisheungaeai wako wa kizazi chako i i speak in the the name of of hiyo ulionayo haijaisha atakupa nyingine say this by kisazi chakoskablafeha hio ulionayoishae atakua nyingiaiac kabla your feather idaisha isha mungana kupa ny Amen. Kabla your contract idaisha mung wanakupa ny Amen. I know your rent is about to end. Yes. Kabla Taraya ya shall think yes Jehovah will open up a door. Amen. Will open up a door. Amen. We'll open up a door. Amen. We'll open up a door. Amen. We'll we'll we'll we'll we'll we'll we'll In the name of Jesus. Amen. ioovethe well. of, your man of God in i h nani unakutana naye mwenye neno la mungu e kwenye majira hayo the you hear in that yule mama aliambiwa tu hivi kama mungu aishivyo kapu lako halitapungua m hajasema kaptajaa amesema alitapungua manaake kama iliua mebaki konzi moja ev ti akichukua ononna bakakihuuaaakichukua on kon na baki niko hapa kama mtumishi wa mungu wewe utashuhudia ili na hiyo pesa ulionayo aitais And I had my car; it was uh, it was a uh, brevis, I remember. The man of God denied it. I said, No, no, no, no. Mimi, I don't take this car. I felt very bitter. And my wife, uh, by that time, i was And the, the man of God, after just save your car for another day. Just just save your car for another day. Give him something else. I gave it to him. Before your last coin, God will bring another coin. Brother, <laughs> Leohi, Leohi, Hatani Amui, could squander everything I have. Before the last money, bianothe moe yes. sometimes we don't suvive because we work so much wesuvie because wehave the worof blessin i aoun or ife kuna maneno ya baraka yametamkwa aliyebarikiwa kabarikiwatu aliyebarikiwayou a withiaho you kan a blese man is a mungu amekunyanyulia kuhani wako a kizazi chako baraka ya mungu ikayeju ya maisha yakoninaamini sana maneno kuliko vitui iyugive me ai alafu niambie na hapa kuna maneno ado yo d wengine hapa mna, mnasafa maneno yaliyotamkwa kinyume na nyinyi miaka mingi iliyopita hiyo ni kazi ya siku ya jumaa mosi kumbuka mungu ajakulani ila waliokulani ni wanadamu wenzio aoi ntakuonyeshaia gani kwenye o zako wengine mmeingizwa mmeingizwaskiliza maneno yanaweza kuingiza kwenye o usioitarajiamomaneno oh n huyu hapa kwa sababu ya kitendo alichokifanya maneno ya mungu yanamwingiza namwambia ya hivi sitalaani tena Adam, kwa sababu ya kitendo alichokifanya maneno yanamwingiza kwenyeardhi ardhi imelaaniwa sbkwa sababu, sababu hiyo kuanzia leo hii utakula kwa jasho k nyinyi mnamuonaa majira yake amebadilikaa anaanza kuswti ili ale anapambana ili ale al mnamuulizambonanaui ikuwa sawa z ukimchimba atakwambia una mtu meitamkia maneno na hapa hayo maneno ameniweka kila maneno aliyokuingiza kwenyeo mbaya katika jina la yesu kila utakachokihii it. it. mikono itashika memakila mema. ntakachowekea taauwengine mkoapa mmeekea kila kitunachokiogea biashara zinanyaukakai zinayaukavitu vinanyaukahatubadilishitunabadilishatunayopanda mtnokandoannokandoya mtokieeanaema okambia sijalaaniwa usiku na mchana ni kawaida ila, ila. mti umepandwa wapi hey, people, do you know? usiku hauzuii wa matunda asitokee usiku auzuii maparachichi asitokee maparachichi utayakuta pale pale parachich liotiacha jana giza likitokea mwanga ukiwakapara chichiliko palepaleito me whethe b dk or b noyalbe theeiusnaitawnatakijambiaivinaita Evergreen. Evergreen. Ever what? no dryness sema, dry. no sema nimepandwa kando kando ya mto majani yangu hayanyauki kama unaamini sema mina kubwa Amen mungu akubariki ongera kwa kusikiliza maneno hayo ya mungu najua yamekujenga yamekuinua unaweza ukatufuatilia pia ibada zetu live kwa njia ya youtube na mitandao yetu mingine ya kijamii lakini pia kama ungependa kushiriki pamoja nasi kwa njia na ya sadaka najua maneno hayo yamekubariki ni kwa s7621559 lakini pia unaweza out kwa namba hizo hizo, hizo kwa njia ya whatsapp na mungu atakubariki sana