ndowke aliye na hekima mm-hmm. asituonyeshe maneno aliye na hekima atuonyeshe nini nokmbia hekima haiko kwenye maneno kwahiyo mtu asijaa kwambia hviunaongea kwa hekima akunakitu no kuongea kwa hekima hekima ya kwake kazi ni nani aliye na hekima atuonyeshe hekima kwa nini kazi zake mm-hmm. kwa mwenendo wake mzuri kwa mwenendo wake mzuri katika upole wa hekima uh-huh. lakini mkiwa na wivu wenye uchungu na mgombi miioni mwenu uh-huh. msijisifu wala msiseme uongo juu ya kweli kwel uh-huh. hekima hiyo siyo ile ishukayo kutoka juu kwa hiyo omaanaake kuna hekima ambayo inashuka kutoka juu lakini wivu uchungu nanini? na nini na ugomvi anasema hiyo ni hekima lakini sio hekima itokayo juu kwa kwaio lkusema hivi ntamkomesha mimi naenda kumwonyesha ni wisdom But not from above. ni hekima lakini haitoki juu bali ni ya dunia ya so anatuonyesha aina ya kwanza ya hekima anasema hiyo ugomvi uchungu na chuki ni hekima lakini hiyo hekima ni ya dunia so it is a wisdom kuna watu kwenye maisha ili wakuelewe vizuri lazima ulambe makofi ni hekima lakini haitoki juu anasema ni hekima ya i ni hekima ya wapi ya dunia. Ya tabia ya mm -hmm. na ni hekima ya dunia ni ya tabia ya kibinadamu na ni hekima ya nani na kila mahali ulipokunja ngumi ulikuwa a kila mahali ulipokuwa na uchungu na uchungu wa kusababishia kufanya you wisdom ya kukuamulia jambo lakini that wisdom was inspired by the devil Listen to me don't allow your bitterness to decide for you youasnafaham yes. uchungu <laughs> moyoni mwako nisikilize hata kama mtu amekuumiza vipi then decide the moment you decide out of bitterness anasema hivi you were inspired yes but the devil was behind karibu mjini karibmjini maana hapo palipo wivu na ugomvi ndipo palipo machafuko na kila tendo tendobay lakini hekima itokayo juu juuwanza i sa anakuelezea so ntajuaje kwamba na hekima itokayo juu anakuelezea hekima itokayo juu ya kwanza kabisa nini Isafi. safi Tena ni ninisafiia man ya anything that takes you into y ig i not there. But that will into peace, God is there itoiheesijawapa majibu ya maisha bado know nini kina oh, ni kuamua hichi inachoamuayu o d t sai nimeoa katika roho niliona pepo ina m ileeoilikua ina ndevo katikati so theeiii thati bytheenionii kinasukuma maamuzi yakoma kina kuona yako. yako. mtu anaenda kununua vitu kwa asira tamkomesha niju mimi anatael Devil was there f <laughs> tell you how many of us uwaambia hapa i was once inspired by the devil and i broke my phone three million youalredy lost million and then there is a day you need that h million unaomba mungu munguikua na million tatu but youremember kuna siku you iuwana asira za kijinga ahvjamanihabari za leo <laughs> imekuca kunena kwahekim tuendelee <laughs> lakini hekima itokayo juu kwanza ni saf tena ni a mani ya upole tayari kusikiliza maneno ya watmwanake hii anavyosema tayari kusikiliza maneno ya watu Aha sio kuendeshwa na watu watuaaokusemano when ae talking on you au watu wakiwa wanasema sana kuhusu wewe you pause, you listen they might yyuemi sijaliwachwhw uh, uh, uh. nilipokuwa mahali fulani walisema iki. Why, why do they say this every time oh, nakumbuka hii ni ofisi mpya kabisa nimeajiriwa sehemu nyingine kabisa but they are telling me the same thing huyu huyu analalamika kitu kile kile ambacho bosi wa zamani alikuwa analalamika nakusaidia usi ukaingia kwenye majira yaliyokukuta ofisi ya kwanza hii ni relationship yangu ya tatu au ya pili ya kwanza ili break up na issue hi ya namna hii maasira yangu haya aya same problem is being addressed with so many people take a pose and evaluate uani whatis happening to me do i eal really Am um, as they say, I am to the extent you have to go miles and call a person. That is Jesus, he was ready to hear the views of other people about him. What to an how comment? asema kami eliaanioma there is something i did wakahaniamini ei there is something they did they thouht im mosesk okay. probably they saw jeremiah in me i think i have to change <laughs> ni mkichaa kiayule ni kihaa wameona nini kwangu paka wanaita caiki kicaa kimepona au naingia kwenye mahusiano mengine na iki kichaa kama akijapona trust me. kile kile kilichondoa ya kwanza kita break ya pili kwanzayapiwa iko tayari kusikiliza maneno ya watu wanaposema maneno ya watu sio kwamba watu anakuambia hivi hey, hey, uh -uh. um, umbea. Umbea, you your ya kwa nini watu wananiambia no, napenda ugomvi wameona nini mbona mi nikijiona najiona niko okay. What is really usijitutumua ukazania uko salama s utakosa kazi kwa sababu dunia hii tuko kwenye kitu kinaitwa utandawazi sema utandawazi utandawazi tu peke yake umeifanya dunia kuwa kijiji kimoja daa ndogo hii utakosa chakula utaikosa kesho kwa sababu umekosa umekataa kubadilika tumalii kusema msari ukae chini lakini hekima itokayo juu mm-hmm. kwanza ni safi safi tena ni ya aman amani ya upole ya upole tayari kusikiliza maneno ya watu mm-hmm. imejaa rehema na matunda mema imejaa nini ninirehema matunda mema imejaa rehema na matunda mema haina vitina haina unafiki natunda la haki hupandwa katika amani na wale wafanyao amani hiyo ni hekima itokayo wapi ambayo tunaitamtu mmoja amekaa akasema hivi <laughs> tu hajaanza <mkaka>, hey. <laughs> kuubiri ndo hajaanza leo tutamaliza salama kweli tutamaliza salama haeluyaayuheoshekuona usheekutaa na rafiki au ndugu au mtu abea kwamba hivi mi chizi wasinchanganye kabisa mi chii ntawaonyeshao i was so wakati nakuja kuzungumza um, maneuvering season episode 6 roni mwangu iwas asking god what is the code of today wisdom divine wisdom divine divine wisdom ile kwamba tukamkomeshe mnachukuana na kingoma ki ki It's also wisdom, but it is so we have o tuna hekima zilizokotatu rmemb kwa hekima ya mungu aliumba dunia and you kno ninyi mnajua one thing that the richest man ever lived on earth anaitwa solomon alipoambiwa na mungu omba lolote utakalo for wisdom why anasema hiest ili nijue jinsi ya kuingia na kutoka mbele za hao watu manake kitu kitakachotusaidia kuingia na kutoka majira yoyote yale kwamba ninaingia kwenye haya majira magumu na ninatoka salama mwanampotevu angebaki na pride ya kusema nishaondoka mimi if could remain with the pride kiburi kingekuwa kiko juu anajitutumua trust me angekufa ah, na njaa alafu tungesema hivi bwana alimpenda zaidi sio bwana alimpenda hakuna kupendwa na bwana kilichotokea pale ni kwamba kiburi chake kimemuua narudia tena e inalia kwenye gari yako If you ignored, watu watasema bwana alimpenda zaidi lakini kiukweli ukifika mbele za bwana bwaatakwambia h nilikupenda zaidipan bwa mimi ilizinua mwenyewemba kuna bwana alikupenda zaidi na kuna wewe kujipendekezalenachokisemw Look around you the wisdom mazingira yako yanazungumza kitu pple around you wanazungumza kitu about you what d you say yesu aliwaiuliza watu wanasema mini nai alikuwa yuko tayari kusikiliza za namwoni akisema hivi narudia tena alipouliza watu wanasema mimi nani wanamwambia hivi watu wanasema wewe ni mmoja wa manabii wa zamani akusema hivichez ni, mimi nio nabii wa zamani <laughs> mi yesunskilzzwatnnasema no. za wee i wenginewanasema eeni mmojawa manabiiwa zamani uliefufuka wengine wanasema hiki yesu akawambia hivif hizo ni opiion za watu wengine tell tem nyinyi mliokaana mimi mnasema mimi ni nani walinyamaza wanafunzi wa yesu wote walinyamaza tafsiri yake nini was confusing them ndio maana unamuona alipokuja kuzungumza petro akasema hivi <laughs> brother si mwili na damu vilivyokufunulia haya manake ungeendelea kusikiliza za mwili. you couldn't get it the right answer. Managinim, we have to also grow and pray and get revelation there. Ya mba mungu, watafsirishe watu. Kulingana na kilo licho kiweka nani. instead kulingana na matendo yangu ya kawaida yes. kwa sababu wakati mwingine as a human i miss asauma imiss asaua na kasirika as a human naongea ujinga as a human natokea kama mpumbavu asa kuna kauchizi kanainukaga but there is something good in me ulicho diposit mungu umeweka kitu chema ndani yangu show it to pople so that they may interpret me according to the gift farao angemtafsiri yusufu kama mfungwa he couldnt get the gift lakini walimtafsiri yusufu kama uh, uh, uh, a ada ineprete akasema hivi kuna mtu mmoja mwebrania amefungwa pamoja na wafungwa w mfalme yeye ana kipawa cha kutafsiri ndoto you know when people start interpret u by the revelation watu wakianza kutafsiri maisha yako kwa ufunuo ambao mungu anawapa wa they won't care kwamba wamba ni mfungwa yes. hawatajali kwamba e na yes. hawatajali kwamba e una uongo ndani yako ht yes. he i what them today night kwamba mungu wafunulie watu kulingana na kile ulichokiwekadniy kwanza nifunulie mimi nikicee lakini cha pili wafunulie watu the gift that you have in miingekuao nigesema iaoatakuitikiaitaga chiisema aminasema bwana yesu wafunulie watu, wafunulie watu. kwa roho wako. wako waone kipawa ulichoweka ndani yangu kwa wanitafute kwa hicho wakae na mimi kwa hicho wanitunze kwa hicho wakae karibu nami huwezi yes, yes. kutoka kwenye gereza yusufu kama watu awajajuiulichoachokama watu hawajajua kipaoulicho nacho h mpakaunafia huko Was anointed by God. But trust me, anointing without recognition, it won't work. People must recognize the gift that is in you for you to manifest the anointing. There is a journey there. You have to climb the ladder to the palace. How do you do that? If there is no divine intervention. kwenye no divine intervention. mungu anakutoaje kwenye majira yako mabaya kama watu hawajakiona wa kipawa imajii kuna watu wanajua kabisa huyu mtu anaweza anawezakua ambapo kipawa chako na gift ya mungu gift mungu aliyoweka ndani yako wisdom ambayo mungu ameweka ndani yako iwe kubwa iwe kubwa kuliko any that is around kulikoyu watu wasitukatae kwa madhaifu tuliyonayo bali watu wakatukubali kwa kipawa mungu alichoweka ndani yetu Amen ipawa chetu kikawe kikubwa neema mungu alioweka ndani yetu ikawe ni kubwa kuliko madhaifu tulionayo mungu ukafunike madhaifu tuliyonayo kwa neema uliyoweka ndani yetu ukafunike madhaifu tuliyonayo kwa kipaa ulichoweka ndani pray that ifike mahali we mwenyewe ukiulizwa nasema hivi ni neema tu ya mungu manake you know, you know I mimi na mesi hapa I know, I know. watu wanakuuliza tunakujua wewe we tabia yako iko hivi hii hivi umewezaje umewezaje kuvuka hapo ndani ndani ndani ya moyo wao naja kwa kweli si kamba nimepona kabisa bado lakini mungu kuna namna amenificha ameficha kipawa kimekuwa kikubwa nehema imekuwa kubwa baraka ya mungu imekuwa kubwa kuliko anything that is against aim watu wanawakataa because of the things lakini kuna kitu kingine kiko ndani unajijua hivi kiodaninajijuaushkukaamaavlakini mii mi mbonamweananifanyia hivikuna mtu anasaidikajonh Today, your life is Amen. Why should od only wakiulizwa maswali kuhusu wewe kwa nini waelezee tu the wrong side theyouufunuo kuhusu ubora wakoyesu akamwambiaetrsimbuiadauvivo bali baba yangu aliye mbinguni so you have to agree with me kwamba watu wengine wote they lack the revelation na hata huyo aliyepata si mninadam vilivyomfunulia sio akili yake ya darasani ila ni mungu aliye mbinguni ho do you feel unaenda kwenye alafu mungu anawaambia watu funika makabrasha yenu na kipaa mnachokihitajikiukweli ile intv haukufaulu lakini kuna kitu kimewambia ndani yao huyu you what I'm In the name of bwana atatufaabwananaachilia ufunuo katikati ya watu roho ya bwana ikae katikati ya watu iwafunulie kile bwana alichoficha ndani yetu Heima. kula tunda kwenye bustani ya eden you need to have a wisdom wisdom wisdom but devilish wisdom. The devilish the ikaingia kwenye bustani and then devil started to impart wisdom bustaindani ya ufahamu anamwambia je mungu amewambia msile matunda yote mpaka hapo hakuna shida akamwambia tukala ya shidaaka atuwezi mungu anajua siku mkila mtakuwa kama yeye hamtakufa wisdom started started and then the the woman started to meditate upon the wisdom akaanza kuiwaza ile hekima okay from the revelation akala akalaa naye akaletewa tunda naye aa lakini dam anaoufunuo mwingine ambao ameunyamaza nao mungu alimwambia inawambia hivi siku kila utakofa sasa kwa nini nimeanza hivo nimeanza hivyo ili likuwaonyesha watu wa mungu kwamba kwenye maisha yetu mahali pote kwenye Biblia, times to times mungu ametuonyesha watu waliotoka we kwenye, kwenye, kwenye, kwenye uh, Ku blockage, kwenye ku nye walls, ziswazuiya kuendelea mungu ali watoa by divine wisdom. I was sharing this today with a certain businessman, a son of mine. I was telling him, "Maali popote yamba putuna fika ku ku nye maali yamba putuna stack. We don't have a way to go. Watoto wa mungu atuna uchawi atuna uganga. We need divine wisdom to help us." move now divine wisdom may be funny but as long as i coming from above is above all asema yey atokae ju you ju ya yote whatever that is coming from above is above all whatever that is coming from above is above all kinachotoka ju ki ju ya yote amen amen, amen. amen. amen. amen. amen. amen. amen. Now, to me na, na, nimewambia na, nawapeleka kwenye levo ya spiritual siturity ndani ya kristoamiaeyoreto grortowhe yes. you yourorbib vee well, thebawana wairael wakati wanasafiri wakati wanasafiri njiani wakakutana na bahari ya sham yaha zinazowafanya wasiende wasipige wazipige hatuayote ambazo ro baadhi yetu tupo tumefika mahali mahalihatuoni njia tena kwenye ndoa kwenye biashara kwenye kazi w o mm? mungu akamtokea musa akamwambia waambie wana wa Israel, kwanza kusema fi, wambie wana wa israeli waendelee mbele how do we go forward while we don see a way seon how do we manuv how do wi manuv accessing divine wisdom sawa umetuambia tuendelee mbele howw probably im assuming im assuming because oritten oyeshumalibut m assuming probably moses asked how? Wambia, mungu iiwambia munguuliia mungu anaulizwa ha unatwambia hivi tuendelee mbele how? and the was there anamwambia una nini mkononi nina fimbo akamwambia nyanyua mkono gawanya bahariinawezekana kabisa ni kituko maelekezo yoyote yatokanayo na mungu yana uwezo wa kutoa kwenye mkwamo wako Amen. don't be too millennial usio wa kisasa sana ukapuuza ufunuo utokao kwa mungu get time time time for your bible. Give your bible bible give give god time. access divine wisdom kuna mambo hautatoboa by intellectualism no, no, no, no, no, no. hautatoboab there is a place where intellectualism starks cama tumemoa compasu mungu mungu wa biblia we have to learn from here great men who were rich more than us great men who were wise more than us great men ambaaliqua intelligent more than us they had time to ask god can we go how should we go what can we do here take take time take pause and pray Ask for divine wisdom baba katika jina la yesu sioni njia ye bwana nipe hekima yako nipe hekima yako narudia tena it may be funny. utasikia sauti nakuambia toa viatu vyako mpelekee fulani ambaye hana viatu iremb siyo ya dunia hi. tena inawezekana kabisa sio ni, najua kawaida ya mkritotenas g o the wso mtakatifu akaniambia ivi huyu awa and, wachukue baada ya kutoa limbuko lake achukue faida yake inayofuata amfuate baba yake alafu baba yake amtamkie ya baraka the nhi alichokoza huyu ni baraka ya baba hapo unaweza ukawa ni mchungaji una magulia themani na nane ya mafuta yote unammwagia huye dada without that wthou wisdom Boy. fikiri musa hivi nyanyua mkono mkono bahari faya. Moto kutoka autkakaa yes. hivi mungu kuongea kitu eogeknmna hijwmfate mtoto mmoja mwenye bili divine wisdom kila mtu ata ya kwake biblia kuanzia mwanzo ufunuo haijawai kujirudia haijawahi haijawai na mtu so ya huyu haiwezi ha usikariri useme alipeleka kwa ya tima. na aiwhusiumflai aipeleka vtawaotoyatima nami napelekaaenihio kufanana nombekanuihuke kweyeufahauwak that was tb oya kusaidia wajane na watu wengine that was his style mwingine anayo style yake anayoyakesikarahtaka kuwa na kanisa kubwa na upakwa kama tb joshua aanza kupelekavyakula wenye mahitajiwwa mwingine atapewa kingine ask god ule mzee ule ndio ulikuwa mtoko wake nilikuwa namsikia think think i i fast fast too much na fikiri, msikia, kisema, I mean, I fast so much nafikiri like akisema pia don't so the way akasema ningekuwa nafunga sana kitambi kingetoka i don't fast so much like many sokm do lakini mungu alinipa ufunuo for me to prosper in my ministry i should go and do one, two, three, four, to it was his style alipokea divine wisdom yake ya kufanya kitu chake kifunguke kifanikiwe cha kwako eye mungu amekupa nini eh eh namzuya do you know why moses alizuriwa na maji the bible says the name moses means alietolewa so, katika mapepo walijua kabisa ambayoakutanaao kwenye maisha yake hiyo ndii adwaya maisha yake sabu mekua me -stak. niko apo nakusaidia mbele za mungu leohii kwa jina la yesu mahali popote ulipofika ukaona ukomo hauoni kuendelea yes. ninakutamkia kwa jina la yesu Amen. Wewele, safari hii ekima. Amen. mungu atakwambia nii chakufanya I was telling the young man today. I'm a wake business with a a lot of money. Nigga. He investment happen. Ulio Over four hundred million. He investment happen. Uyo weka. We will to me u chowie. Wewa unamganga. We will to You are not like men of the world. Kama mumbo sifu kam konuaki. You are doomed. 0 million zimeizikwa zimepotea just like that so kama unajua amount, kama unajali sana kiwango cha uwekezaji wako utajali sana hu go with to dhawatu hawalogi kwasababuwanajiskia ani makatilinoso kama mungu hataweka mkono wake tume tumekwama so we must be keen enough to know maeneo ambayo tumejiwekita tumejikitawatu <laughs> wa mungu unapoanza mausiano na mtu ya kimapenzi me when yu going far with that unapoingia kwenye kwenyeiwa ndoa maana yake nini unasema hivi hiki ni kitu cha lifetime I'm not to get out kwahiyo kama mungu hajaweka mkono wake you In the morning, in the you know o iwe ni business iwe ni karia ambayo nataka nione nionemimi for... sizungumzi wale wanaofanya maisha maishakwa kujaribu nazungumzia wanaofanya maisha weieamiakaaobaiawnaaae Yeah, the, the age is going into 40 and they are still playing with life. <laughs> still playing with life. And you are going into 40 now. Still trying on this one, on this one, on this one, on this one. No, no, no, no, no. wamba bwana asingelikuwa pamoja nasi israeli na aseme sasa maana adui zetu adui zetu waitupania wakataka sisi tuwaimbie nyimbo za bwana katika nchi ya ugeni daudi akasema tukasema tutaimbaje nyimbo za bwana nchi ya ugeni aasema tukagoeka mgomo tukavitundika vinubi vyetu the lord Showed up. The Lord showed up. Because I do to connect We don't yield. We don't yield. We don't yield. We fight till the end. But when we go in the fight, we must make sure the hand of the Lord is upon us. uhakika na mkono wake ndugu when you are going in the morning kwenye biashara zako kwenye kazi zako how sure are you that he is there trust me brother wakati mwingine mke wangu kuchukua amkewanu namunihunajua mkewanu kuchukuafunlaku nitakulipa hela <laughs> <laughs> tumechukua fungu la kumi tumeweka mahali kwenye bahasha kwa ajili ya kupeleka kanisanitunampeekrasof oaa hiit wa mont mchungaji anapelekahela alikuwa kwamba mlokole <laughs> <laughs> alikuwa tu mambo safi nini kama wewe wewey yani, kama una mungu kama una. thats the story of my wife iaha kachukua na niwambia watu wa mungu si kwamba alituma kwa mama ake au alienda kununua nguo alienda kula <laughs> sasahivi mtu ambaye anaonya yani, wakati mngin anachukwaga simu yangu anakagua miamalalutoleafunulioleafunula kumi sha kwa sababu anajua kilichotupata tulikuwa tuko kwenye nyumba ambayo tulikuwa tunakaribia kulipa kodi tulifukuzwa erldays of our marriage we had to be, had to be taken kwa msimamizi wetu wa ndoa tukawa tunakaa nyumbani kwake because we lacked even a rent to pay i have nothing to lie just one mistake mistakested ndge t mahaakukahata kama uko hapa na auungu akufanyie muujiza kwa jinala yesu Amen we were taken out kwa wasimamizi wetu wa ndoa tukapewa kachumba kamoja ko vitu vyote ya chochumba. i sleep. i sleep vikawaniya hicho chumbanakumbuka nilimnunia miezi mitatu <laughs> siogi maji yake sili chakula chake si And by that time alikuwa na th month pregnance ymtot kuanza the pregnance was threatened to get out chaos one mistake i remembered the principles that took me groomed me mimi hata harusi yangu harusi yangu mimi sikuchangisha i was so blessed So to me, tithe. It was like my ritual. No wangu, No chauwi wangu. You think I fast too much? No, no, no. No, no, no. I'm too keen to every penny that comes in my pocket. Because I know I have no any other. manuva to do the only manuvre i have is divine wisdom swala la fungu la kumi haikuwa mkakati mpango mpangoa the first man who gave 10 he received it as a revelation from god a wisdom abraham abrahamalikuwa mtu wa kwanza kutoa bibilazima alipotoka kupigana na wafalme wa sodoma na kadleoma na wengine ambao alikuwa anataka kumchukua mtoto wake anaitwa lutu theb alipokusanya kila lichokuwa nacho akachukua sehemu ya kumi ya yali yaliyokuwa nayo now that's one ngoja mm -mm. eh -eh, that is one incident ambayo tunaelezwa kwamba alimpelekea melkizedek now i should, should ring into mind i should ring into y heart kukuuliza walijuana wapi then yu should know that guy alikuwa ni regular mchungaji wake regular lakini the one incident was recorded reoded na mtu umekutanatu mtu mara moja ajajitambulhaaasemaje ambayo alikuwa ana desturi ya kumfuata melkizedek now an hen now an ten ndo hiyo mnaitaa ndo iyo mnaitafungula kumi We secure our life hautoi fungula kumi kwa sababu ni msaada wa kanisa you don't do that you do it because its a divine, general divie wisdom ile esono in this clan of ibrahim isaac and jacob and you we givet imainbimahivi kwa sababu yalile fungulak alimtakasa na lawi akampa lawi uhalali wa kupokea mafungu ya kumi ya watu wengine et incidence ya kutoa fungu la kumi itaes eve you no you no kuto kutoa fungula kumi it c you know, itdries your children if our father of faith anaitwa abraham because of ofti mjukuu wake alipewa endosment na mungu alipewa karia na mungu maana walawi walikuwa ni makuhani k walipata karia ya ukuhani uhalali wa kupokea mafungu ya kumi wengine because of the incident of the grandpa. imagine how much we are killing our own just because we ignore divine wisdom narudia tena they may be funny kama ambavyo mwimbaji mmoja aliimba love ask why <laughs> ndivyo ambavyo instructions of god ask why mungu atamwambia adam matunda yote ya bustani unaweza ukala kasolo matunda haya ah mungu kwa nini sile ninina nikuambie wengi tunafikiri adam uh, abraham ndo alikuwa tu mtu wa kwanza kutoa fungula kumi tusme dam wasfam meelewa adam wasefama was mungu alimweka wa bustanini aitunze bustani na kuilinda riht so he was taking are of the garden if you take are of the garden the frui of the garden belongs to you imajini mti wa bustanini mungu akutoa sababu kama angekuwa siuli una upanda wa nini manaake the tree belongs to god mungu muunaekajekula kwenye ule mti kwa sababu iu naitwa mti wa ujuzi wa mema na mabaya who does that only god anajua mema na mabaya so the tree belonged to god god the man ate what belonged to god. mungu godhaatbtomunu akaseman we, we cannot stay here go and be god on t every time you0 You are telling yourself, "I am God," so God detach. The man ate what belongs to God. Now, divine wisdom. Nimekwambiya, Kwambia. This code of maneuvering season. Star now. zipata wengine. divine wisdom. And one of the divine wisdom is giving ten percent. is a divine wisdom. it doesn't really make sense but it is a wisdom nyanyua mkono gawanya bahari does it make sense nitafutie maphysicians wote nitafutie maphysicisti engineer and tell me how do we divide a sea by raising a hand it doesn't have to make haea but but it it has to make make make make make a sense, but will make a way kidding, will a divine wisdom? Divine wisdom. Will not make sense will not make sense but will wisdom tanomlenacho kisema visit your life alafu ujiulize ni divine wisdom gani vioganimii me Not only Moses that was an Moses ya maji ya bahari mungu okay? munguakaambinanya mkonogawanyaaha bahari inagawanyika wanaimba mshukuruni bwana kwa maana fadhili zako ni za milele yeye mungu ameigawanya bahari imagine wakati bahari imegawanyika adui zake sio wamenyamaza ma mameyaaz adui zake aaendelea kuwakimbiza walipoingia baharuni adui zake hata wao wakuelewa farao ana magari anakimbia na farasi sisi tunatembea kwa mguu lakini wani hatufikii bibianaea hivi matairi yalitiwa uzito i when we are doing divine wisdom when we are doing what the lord has instructed us to do marafikizet wanazekanaaonekana wanaw speedi eaaaonekana wajanja sist kaonekanamalofabtustme there is away god has to hold mungu atawatia posa as we are kamon aleluya napokea ya, na ya, na ya, na ya kiungu leo ya kunitoa kwenye mkwamo wangu kwa, kwa, kwa, jina, kwa la jina la yesu kristo sitakwama sitakwama tena tena kristostkwasitakwama tenam nimetoa fungula kumiumesemanimetoai yomsijisumbue kwa neno lolote lolote lolote i wish was, here, a of mine, was a friend lolotetakamaeleazotia ambaye tulikuwa tunafanya naye huduma wakati tuko chuo kikuu group we had awe witthemwe ie n that mwa them a we had two sisters Ali Kwa, nywezao hazikui hazikui hazikui trust me this is the true story my wife is there pastor julius probably is watching me now even the, the lady probably is watching me now that sister naitwa monica she's in arusha now i spoke in the name of jesus Nikazima, your hairs will grow from now it took one week one week the lady has a lot of hair A lot of if god idamii anaweza kuondoa uvimbe bila kukata mtu mn what else he do if he can join the bones what else he do guys we didn't pray lets go back in the altar of prayer hekima ya kiungu itadondoka kwenye ufahamu wako y yes. katika jina la yesu kristo sema kwa hekima ya mungu llkno what to dosema fadh nijalie mimi kwa jina la yes nijalie mimi kwa jina la yesu hekima kwa kwa kwa He kwa itokayo kwako kwa kwa. kwa.