Hello, this is your pastor psny nataka nikukaribishe katika kusikiliza neno la mungu tena siku ya leo biblia inasema neno la mungu ni taa ya miguu yetu na linatumulikia kila mahali tunapokwenda maneno haya yatafungua macho yako inawezekana kuna gizo ulikuwa anakutana nao kwenye maisha yako lakini liko neno ambalo neno hilo unalo siku hii ya leo karibu Nime... Ipa theme... ya konferensi yetu ya siku ya leo jina linasema the man in his world au mwanaume katika dunia yake mwanaume katika dunia yake mwanaume katika dunia yake ukisoma biblia vizuri kwenye kitabu cha mwanzo mungu alisema si vema mtu huyu hawe peke yake katika hiyo dunia yake bali nitamfanyia msaidizi wa kufanana naye okay? sasa kama mungu alisema si vema maana yake ni kwamba kwa lugha nyingine kuna namna mungu aliona hatoshei au kuna mahli yanapwaya kwa sababu kila kitu alichokiumba mungu kwenye kitabu cha mwanzo sura ile ya kwanza biblia inasema hivi alikiona ni chema lakini ilipofika kwa mtu akamuumba alafu za, akamaliza kazi yake akapumzika and then baadaye anakuja anasema si vema so ilipokuja kwenye n ya mtu ilionekana si vema sasa kwenye ile si vema mtu huyu awe peke yake nitamfanyia msaidizi wa kufanana naye right ukienda ndani zaidi katika kuchunguza maandiko utagundua bibi anasema mungu alimuumba mtu kwa mfano wake na kwa sura yake and then anasema nitamfanyia msaidizi wa kufanana naye ukilichukua hilo andiko kwa haraka haraka utasema msaidizi alikuwa ni mwanamke but trust me turudie tena si vemba peke yake alau ntamfanyia msaidizi wa kufanana naye nayememb alimuumba mtu kwa sura na mfano mfano manayake mfanano mfano bada azungumzii example anazungumzia image. anazungumzia likeness anazungumziai sindio yes azungumzii mtu kwa mfano hazungumzii ah, ah, kwa mfano kwa maana ya mfano waanazungumzia mfano ni, ni ziviletu kiswahili chetu kimekosa uh, msamiatmsamiat wakiweka hapo lakini like mfan wa maana ya ngoaniwape mfano wa hiki kitu ni kama Mm-mm. mungu akuwa anazungumzia kamaikima bhii ni kama hii hakuwa nazungumzia hivo alikua nazungumzia kitu ambacho kinafanana sio ni kitu kama ila ni kitu kinachofanana ni kitu kinachofanana yani ukiviweka hapa, hapa pamoja vinafanana so kwa haraka haraka ili andiko limetafsiriwa kama baada ya hapo mungu akamuumba mwanamke mwanamkeembahivi mungu alimpitishia dam wanyama ili aone jinsi atakavyowaita sura ya pili pale anasema ili aone kama yupo wa kufanana naye na, na aliyetakiwa kusema huyu anafanana na mimi si mungu ni mtu ndio maana mungu akasema hivi nampitishia ili aone yeye kama yupo wa kufanana naye lakini spot tatizo sio mtu tatizo ni mungu mungu olitatiakasema si vema na unaniambia si vema alafu tenaunanipa miiia mione kama yupo akufaa naye mii okay. ila wewe ndo ulionaa wewe ndo uliona mimi sitoshei ukasema si vema right? How comes you are me ya kutafuta mimi? Okay, let's read the Bible. mwanzo sura ya kwanza mstari wa 6 tuanzie pale tusome wote kakamungu akasema natumfanye mtu kwa mfano wetu mm -hmm. kwa sura yetu mm -hmm. wakatawale samaki wa baharini na ndege waangani uh -huh. na wanyama na nchi yote pia Mm-hmm. nakila chenye kutambaa kitambaacona wanyama nchi. na nchi yote pia na kila chenye kutambaa kitambaacho juu ya nchi kumbuka amesemana tumfanye mtu kwa mfano mfanano kiingereza kingereza inasemayn tumfanye mtu in our own image kwa kufuata our likeness vile tulivyo namna yetu ya kufanya mambo let us make a man in our, our esin tumfanye mtu kwa sura yetu na mfano wetu our likeness kwao huyu mtu tunapomfanya kwa sura yetu kwa sura yetu sawa sawa ili afanye kwa namna yetu atende mambo kwa namna yetu afanye vitu kwa namna yetu We are making him yetuafananna sisi ili afanye kwa namna yetu aendeshe mambo kwa namna yetuanaendelea yes. right. anasema mungu akaumba mtu kwa mfano wake kwa mfano wa mungu alimuumba mwanamke na mwanaume aliyemwweka kwenye bustani alikuwani mwanaumeo Mm-hmm. Mungu akasema... okay. tuanzie mstari wa bwana mungu akamfanya mtu kwa mavumbi ya ardhi akampulizia puani pumzi ya uhai mtu akawa nafsi iliyo hai mungu akapanda bustani upande wa mashariki wa eden akamweka ndani yake sema dunia yake akamweka ndani yake huyo mtu aliyemfanya ka alipoipanda bustani akamtengenezia mazingira kila kitu and then mungu akamweka sawa jana nilisema kwenye ibada adamu akutambaa adamu akubebwa yaya adamu aliumbwa mtu mzima akaingizwa ndani ya bustani kama mtu mzima sawa mstari wa kumi na nane biblia inasema bwana mungu akasema si vema mtu huyo awe peke yake nitamfanyia msaidizi n anakuja anasema nini wakufanana naye naye okay? bwana mungu wakasem, uh, bwana mungu akafanyiza kutoka katika, katika ardhi kila mnyama wa msituni kwahiyo wakati adam anaingia bustanini wanyama walikuwa hawapo bado mungu alipoanza ku msaidizi wa kufanana naye biblia inasema mungu the hee anatuambia akafanya kutoka katika mavumbi ya ardhi wanyama wa, na kila ndege wa angani akamletea adamu ili aone atawahitaji hajasema akamletea ili amuhitie yeye amemletea ili aone yeye adamu atamuhitaji emb thisma is theo hoos wanasema mungu alikuwa anatest the intelligence of natheofaman na jamaa god kwa sababu imagine wanyama wote wanapita mbele yako unaambiwa uwataje majina na aurudii jina hata moja spellings tofauti kabisa akt tofauti kabisa ukiona simba aukosei wala majina yafafananii kwa ukaribu kwa sababu kwenye subconscious ukisharejista aina fulani ya majina unaweza ukajkuta unaanza snakutaja labda simba lakini sayui sekeneneaiisimb chub kengeiu hakuwataja kwa majina ya kiswahili kiswahiliaihe kwamba simba sio swa so from his heart akajua namna ya kukuna maainaenda kuna mahali naenda nawewe na nimewambia hii revenge. Amen. Amen. So, jio, kuna ile wakati unatoa kitu afu, hivi tunatoa kitu kingine <laughs> so, anam, anamsogezea hao alafu anamwangalia one atakavyoaita moyoni mwangu hii ndio sababu kwa nini moyoni mwangu wakati naomba baadhi ya vitu fulani ndio nikaasikiaga mzigo wa kufanyaga hizi men conference na last year tuliziita men like Ion. mwaka huu tunazibadilishia jina naita man in his own world. kwa sababu nimewaza ndani ya moyo wangu na nikawa naomba na ukishakuwa mtumishi wa mungu hauombi tu kwa ajili yako youp fo theple ambayo mungu amekuamini nao lakini unaezoka, una, unaenda mbali zaidi huishii kuombea tu wale watu y for the city ambayo mungu amekuweka and visions ambazo mungu anatupa You it by the level of prayer, then you go unaombea kanda mungu aliyokupa then unaenda mbali unaombea nchi mungu aliyokupa then unaenda mbali unaombea bara mungu alilokuweka katika kuomba nani yangu nikausikia huu mzigo kwa sababu na, najiuliza vitu vingi wakati mwingineata nikiwa na hudumu najiuliza vitu vingi moyoni mwangu kwamba Why god amenipa kama hii kwanini kwa, najamainini kwa mungu meitaikwakijaaiahamhutmapemai so katika maswali mengi ya moyo wangu ndo hapo unasikia na sauti na kusemesha sautinake This is what you will do. hiki ndi takachokifanya hiki ndi takacho hiki ndo atakacho kifanya o sio kwamba t ilitokea saut kutoka mbinguni ikasema uh -huh. ni from within. unasikia kufanya kitu fulani anthen ndani yako kusikia unamsikia mungu anaongea so nikawa na, na, na, na sukumwa ndani ya moyo yangu n kuna kipindi fulani kama nikasizi nikasiziiv nikatulia kwanza i was searching ndani ya moyo wangu did i get right nimepata kitu chenyewe sahihi nachokitafuta kwa sababu nilikuwa nataka moyoni mwangu tukisema men conference ambayo inafanywa na sisi when we put it down tukianza kuzungumza wi know baada ya pale brothers will get out with the answers in their families With in their I'm, sisi ni majibu right. sisi ni majibu bro sisi ni majibu imagine god is looking mungu anatafuta mtu wa kunisaidia mimi aliyefanana na mimi and yeye hasuest ananiletea alafu mimi ndonionea yaani mtu anaona una uhitaji wa msaada kwenye sekta fulani au kwenye, kwenye nafasi aliyokupa and then anakwambia inawezekana ujui guys we wee sisi tuna tuna wajibu mkubwa na tukienda vibaya tu we are frustrated. And when we are frustrated frustrated and when cannot and when we we cannot cannot reason thats why heeoha kiandweotona huku kuna makelele yawaaishaawaaueamiaa mimbayakeoh na nikuambie wakati huo mungu anataka uyae mazingira yako trusted by god to our, our seasons yakowaeo kuyatafsiri mazingira yetu kutafsiri vitu vinavyokuja kwenye maisha yetu anaweza akaja binti msichana au mwanamke amekuja kwenye maisha yako kusaidia vitu fulani fulani mungu anataka wewe ndo mwite uone wewe Get me right. nasema hivi usija ukachukua mtu wa wow, kuoa ukadhania amekuja ili aolewe nononono ainawezekana no, no. alikuja tukusaidia huyo so kwa sababu ya msaada uliopewa saa zile na yule dada you thought kwamba anafaa kuwa mke. Nah, no, brother so unalikulupua unaingia kwenye mahusiano rasmi unaoa and then kumbe ulichukua kitu ambacho kilikuja tu Am I Am I talking, yes. We need to know how to wengine tumeoa tuko kwenye nyumba zetu tayari and then ofisini kwenye biashara kwenye kazi masista anazoana sana na sisi pro kwa sababu ya kazi tu yaani hakuna intention ya mapenzi hakuna intention ya uni ila ni kazi tu and then unaona you know, the way she performs i wish my wife would do this better brother interpret huyo utazua tatizo lisilo la kawaida so if you fail to interpret ukishindwa kuyatafsiri mazingira yako vya sebleni utaviingiza chumbani na vya chumbani utavipeleka jikoni wageni wakija wakikuta godoro liko jikoni wanajua kuna frustration kunakwenye nyumba shida iko ikomahali na hapo ndipo watu wanashindwa kuelewa maisha yetu na inafikamaisha na siw unashindwa kujielewa so pombwanawake i paka wengineenda beon sasa wanaingia kwenye mavitu magumu ya maishauwezo wakutafswa kutafsiri, wa kutafsiri kinachokuja kwenye maisha yangu ihisd huyu kwangu ni nani alipokuja mnyama wa kwanza binasema adamu alimwita jina lake na mungu akasema umemwita sawa akaja wa pili akamwita so inaonekana kama wa, watu wanachofikiri kama wanaume sisi tuna shida hatuna shida ila tu hatukuwai kusaidiwa elimu za namna hii ya kusema guys we have to interpret sisi mzee tumepewa kazi ya kutafsiri hadi aina ya, ya mikataba tunayosain ya kazini you need to have to see. mkataba huu unaenda na mi miaka mingapihata amia mitatukaiiiliyoingia a... nafanya mpaka lini aina hii ya biashara aina hii ya inayouza o season utatolewa nje ya gamu kiwango hiki cha elimu nilicho nacho nakaa nacho mpaka revo gani aina ya masela niliyojizungushia naendanao mpaka wapi there must, a, there must be a time ambayo unabaki wewe na wewe kama hii mwanangu kama hii we have whaveeula frn ido have t watu ambao hawajui mungu kabisa hawaji kanisani some of them we do business with them hatuwezi kuwataka wawe wakristo hapo hapo tunaekutana nao kwa sababu ya biashara zinazofanya we have ambazo tunasafiri nao tunaenda nazo kwenye getaways tunapiga nao story huko there are times we need to know interpretation dunia yako unaitafsirije how do you interpret your world hisia youyouwormwanaumeaendeshi nahisimwanaumeaendeshi maisha kwa hisia isimwanaume anaendesha maisha kwa reasoning reason ndio maana wake zetu wapenzi wetu watoto wetu mama zetu baba zetu jamii nayotuzunguka inatuuliza kila siku maswali na tunakosa majibu wakaiminsisi si kujitutumua ilasiiataki kusema ni bora usemesubiri kwanza nawaza sio sijui sijui a megeuza kitu kingine kabisa mkewako kaka kuuiza kakaake kuna majibu mengine mwanamke anayapata tu kutoka kwa mwanaume hayapati kutoka kwa mama hayapati utoka kwa dadaawanamewatuwamungu yourself jifunde jijenge brother jijenge kwa sababu whatever life you are going to choose kama utaingia kwenye mahusiano na mtu yoyote ya kindoa uwe na uhakika wewe ndio unatakiwa uwe na majibu mengi kuliko mtu mwingine kwa sababu hii kasumba ya kusema alimfanya akamfanya msaidizi so wakikaa kwenye conference zao wanawake wanaaminishana wao ni wasaidizi ko atakuja kukusaidia anakuja na mentality anakuja kufanya nini anaambiwa na kungwi wake wewe no msaidizi wa huyo mwanaume brother you you need to to be very smart you need to have kwa sababu uinasema hivi niiwai kusema hapa siku akianza kukusaidia niomaanainajua wanatuzama na wasiwe na hiki ni kikao cha wanaume mi ni kikao cha wanaumeyn wanaume. yani wala wasiwe na i love real talks haya kama anakuja huo msaada wanawake wote duniani wakiumbwa kuwa wasaidizi najua wao wenyewe kwa mfano kwafanoa wanaeza wakaanza kukoroma na kunisiswasaidizi sawa tufanye wanawake wote duniani wasaidizi na waofisini kwangu naye ni msaidizi nijibu amabosi theofi naeni msaidizi ule dada kulemsaidiiima tokebavnjozaidia kuiunisikiliza mpaka mwisho if you, if you judge my message very early yuakikisha unaenda nami mpaka mwisho to get it right so mwenzako anaamini kwamba anakuja kwako kama msaidizi na tayari ameshajazwa hivo na niwaisema hapa siku moja kwenye conference moja nikasema wanawake wanapokuwa wangapi wangapana watoto wa kike mi nao wawili kama amezaa oh, mtoto kike hata weo ukimnunulia mtoto wako wa kike mdogo zawai namnunulia nini kamdoli tuvitu vitua kikekike kimdoli siju kinini wanawke from their mind they are prepared to be mothers yani hizo from the grooming up check sisi na watoto wa kiume hapa niambie vitu vitunavyonunulia mtoto wako tipa ta yeah. humnunulii nyumba humnunulii mwanamke kwamba hivi hivitakavoishiao yeye akija akijamwenao anakuja na mentality ya mimi ni mlezi wewe unaingia kwenye ndoa mimi ni hasla naingia kwa ajili ya kuhasu so begins from first day kuhassomwenzao nakusubiri nyumbani mje mlee kachanga nipambane kama nisikilize interpret Do you need a wife ujaoanisikilize And if you think you it, you you you think need him are are are ready prepared enough are you enough Kusabu, kwa sababu ukweli ni kwamba jamii tu ilivyojikalisha kuna makusanyiko mengi ya wanawake kuliko ya kwetu ko tulipigwa kabla hatujaanza vitani sisi hatuna makocha mzee na hiyo aijaanza kwetu baba tangu adam for the first time anaingizwa bustani mungu anapit ana, ana, ana a aone. aone sio amfundishe aone atakavyomwita so tumetengenezwa na mungu tuwe na uwezo mkubwa sana wa akili za kawaida tu ataraa kwanza na maombi hapo hiyo ni kabla ya prea yani tuwe na uwezo mkubwa sana wa sisi tunatakiwa tujue tunaongea saa ngapi na saa ngapi tunanyanyamaza sisi tunashughuli sisi bro tukiongea naniongeresha kwa ukali tukinyamaza kaondo menyamazia w kama ijawai kukuta hiyo subiri ko jeari lakuja bwana asifiwe so I'm going somewhere. na nataka kuleta mahali ambapo utanielewa vizuri na, na posema, we are in a place ambayo mungu anasema anamtafuta msaidizi and then e anamwacham ajitafutie knani anamtafuta nitamfanyia msaidizi wa kufanana naye the m of my life is you wewe ndio uliye niumba so in a real sense i expect wewe ndio utajua ni nani anayefaa kunisaidia sijakwambia kuambia bado msaidizi ni nani anasema viblia hivi <laughs> yesu aliwahi kusema kwa sababu hiyo mwanamke atamwacha baba yake na mama yake halafu ataambatana na mkewe nao watakuwa mwili mmoja lakini ukichunguza snf azifanywe kwa wanaume anasema thank you, anasema atamwacha baba yake na mama yake mwana the moment metangaza kuoa anasema utamwacha baba yako na mama yako geukikambiahoya ndo utaratibu <laughs> ili wewe kwenye maisha yako huje kuwa mwili mmoja lazima uondoke kakae hata kwenye chumba hiki kaanaye kwa sababu maanayake ukiendelea kukaa home o bado aujawa mwili mmoja mwili mmoja unaunganika wakiondoka okay, wakiondokasirika jina mgukiji kwambia ondoka kwani nimekutaja jina hasaataenda taishi wapi ulichukua ya nini huo mzigo interpret you are to sit down at naingiza hi kitu hapa hizi hesabu zilivopo hivi hata pasa tutasubiri paka lini tafuta namna ya kutafsiri majira yako ili ikiwezekana kwa mungu kwa mungu ujipate kifedha ujipate kimaisha ujipate kiakili mbona inawezekana anasema kwa mungu yote hata hizo kazi inazotafuta jamani kwa mungu yote atatupa tutaomba umu tutaomba kuna watu hamna wa kazi mwezi wa tano mungu atawapa kazi Amen. tuweni wacha mungu yni si tumsake mungu anavyo we don't interpret wdoyni sisi tunaamini katika yani, we lets get soft when it comes to god Amen. mtego tumewekewa mtego wa kujitutumua na kutokuwa wepesi wa kubreak mioyo yetu na kusema i need your help kwa nini hatusemi i need your help kwa sababu we think helpa isa oa mwanaume hatoshi bila msaidizi we It is a problem ambayo mungu ameiades mwanzoni yaani kafanya sech yake na malaika wamemaliza wkasea hivi tumeumba hiki kitu lakini hakisurvive chenyewe kumbuka kwa mfano wetu kwa sura yetu ili afanyeje atawale and then mpaka anamtafutia msaidizi manaake anamtafutia mtu wa kumsaidia kutawala so a man will only be a ruler when he has help nani ni huyo msaidizi mke ni moja ya vitu ambavyo viliwekwa chini yako yakosisi no, na wanawake atuko sawa bro no. No. Uh-uh. ukiangalia, uh, ukiangalia. <laughs> nani amewahi kusoma ya beijing Brothers, mimi nawasihi kama ndugu zangu tafuteni ya beijing conference tafutenidokumenyaeiemuione it was not after helping women womeneve it was the preparation ya hii mvment mnayoisikia ya ushoga ziko nazungumzia we want the ushogaziko mnazungumzia zielewe na zikubali Iconess. sawa baada ya Iconess, wanazungumzia pia au piaauquouo baada ya kuzungumzia equality, tunataka serikali zielewe zielewe kwamba wanadamu wameumbwa sawa kwa hiyo kama they want rights manaake they believe kwamba i have right to to Na mimi ina haki za kuoa naona wadadawasagajihuni haki yakeiuma ee nachokisema unakuja kuoa mwanamke ambaye she had that experience ya kuamini katika kwamba ushkusikia watu wanatokana mamaza mama ungechelewa kunizaa o mi ningekuzaa hiyo ni lugha ya tus la mama lamama nalijua chelewa kunia mi nigeku in in their toughness toughness so when the toughness grows in the grows mind wo unaanza kufa mdogo mdogo na inferiority complex then unasikia wanaume wanapiga wake zao hawapigi wake zao kwa sababu ni makatili mwanaume yote anayepiga mke ni kwa sababu ni nf ana hawezi kuongea tena kwahiyo inapanda anapiga mwanamke humpigi mpaka umemwona ana levo sawa na wewe ya nguvu actually kupiga mwanamke is to degrade your ni kushuka levo yake ya wanamke yaani wee unakuwa demu sasa demu mwenzio. you lower yourself to that level sisi atuendeshe mambo kwa hisia ukiwa una asira na unaona kabisa hapa na piga ingia chumbani funga mlango jifungie lia piga ngumi ukuta pasua kioo nenda kwenye gari lako lili pige pige funga mlango ondoka tarudi baadaye wanawake wote wenye hekima wanaweza wakakuelewa akiwa kwa sababu wanajua hapa nimekukera imekukerane na nia ye mwanamke mkorofi nia ya kuongea mwanamke yote mkorofi nia yake ya kuongea ni ili nipige nipige nipige nipige yaani nia yake akupandishe to that level so the best thing you can doayouae kwa sababu anajua na yeye anajua hapa nimemfikisha tohe ukinyamaza kimya ndani yake anaelewa this man is a aver eaatutumi reasoning mungu alimpitishia adamu ili aone is this man intelligent enough to know, to interpret aonekwaiyo mke wako anapoongea unapoyasikiliza maneno yake kilio chake au anapokusema juu ya jambo fulani do you interpret fulaniau na bishana misifankablahatutaki ah, kujua ulifanya kweli au kufanya interpret her voice. narudia ui mahali naenda watu wa mungu nakaribia tunasoge tunasogeampaka saii watua wa mungu mnalenachokifundisha yes. sisi tumeumbwa tayari mungu anasema si vema lakini aliumba aliumbami akasema ni vyema akaiangalia kazi yake akasema ni vema Aka ema akasema, akasema si vema nitamfanyia alichokifanya baada ya kumfanyia msaidizi cha kwanza alichokileta wanyama anampitishia ili aone anampitishia ili aone narudia tena kuna watu wamechitwa wakezao si kwa sababu ni wahuni wameshindwa ku huyu aliyepitishwa kwangu ni kenge au fisi au ana nyumbani bratha ulipitishiwa kenge ulipitishiwa punda abebe tu mizigo apite naye ah, braa ulaskuhukumu nakueleza tu mwana ulizingua i tell you we suffer on that so narudia tena wale ambao hamjaoa bishwa kwamba umependa msaada au umependa mwanamke jiridhishasijekaa vocha unasema huyo ananielewa anajua kubeba mizigo yangu b umependa vocha kwasababu takutana na cha type yako tayari ile kitu sio yule ahatahivouleue mi ndo ananipendayeye sio mimi meloa b tayari umeharibukwa sababu haya mambo tusipoyazungumzia tutashindwa kuelewa na wao wat ukikaa kwenye vilinge vyao au kifuatiliatunaona kwenye mitandao wanaume wote hawafai wanaume wote wauni sio wauni sisi ne sii tumeshindwa tu kureti nimewasemea mwanangu aa <laughs> mmenielewa zangu mekaa mahali unaona kabisa mtu anakusemesha unasikia kabisa sauti yani haya ni maneno ambayo tutakiwa tuambie tukiwa tukiwa tuna balee baba zetu watuambie na nahaya ndo maneno taiwa ambie watoto wako wa kiume ukifanikiwa kuzaa mtoto wa kiume mwambie ajue k tumekosa watu wakuusaidia wakati ule so tumeingia kwenye ajali nyingi mpaka unalala na mwanamke kitandani mpaka unampa mimba alafunakuja ku kabisa na nduguzaambia maewote ndugu zaauwei kwenye ndoa hiiwaakkulalajaynaasaah saa saizimzee vitu vishalala siku nyingiynashitukuaambiwayak mikono kichwana aema mungu wangu ii ndo walioko around us tulioa na ambao let's hatujaoaek wadada wote walio kwenye simu zetu wote tunaoongeaga nao wote tunaochatnaoets mi si mchungaji mi pas ndio kazi yangu wanakuja wadada wengi kwenye ibada to huyu mshirika mshirikina ukishindwa tu mwanangu umekula watoto wote kanisaya kanisa waji vibaya meema ya mungu imewafungukia imewafungukiaaeluya sasa jichanganye unakufa mchana kweupe unapotea maana mkiniona hivi hivimanag najua mnanipimia mnanipimiaya <laughs> najua nachofanya mwanangu najuayni mi sikufundishi tukitau najii kufundishamimi kufundisha. nawanhatujakaapa tuliomwananguhatujakaaawewe We ni daktari huko ofisini kwako watu wanakuja wanakuja kutibiwa pale wewe ni meneja ni mkurugenzi bosi mahali fulani kaka kakapre sija ukauza wauzao sia ukauza urithi wa watoto wako interpret. mungu alipokupitishia alipitisha ili aone jinsi utakavyowaita na mungu amenyamaza kimya anamcheke damu anasema huyu napiga huyu uh-uh huyu munu anakupimiat eh. takukamata mahali mjinga nazoea vibaya hacha <coughs> kabisa mbayahatarhatari nini navyosikia nasema hivi jamani mniombea wafikia miboya baba mniombee kweli mwanangu yaani tena mniombee hasa mungu sisi na mchungaji wetu mshikilie mpaka tuzeeke naye na mungu atanilinda mimibo nakuakikisia willnot disapoint you hili yeah. ni agano bro. ni agano hizie nyingine ni, ni kumu u sana mo no. atukimaliza ibada hiivi iweke privat wasisikieu sana asabui inaua ari yako ya maisha ya kazi sisi wote wanaume umndani kuna wakati unalala na mwanamke ambaye hata ambae atujapana kulalanaye mui ya kazi yote. anaongea hapa mnanielewa nyinyi <coughs> <au medifaya>, <coughs> <coughs> yani, unakuja kushtuka shughuli ishaisha watu manyoya tu hapo mwanangu ndo nashangaema Kama kuna hiv tayari ushaondoka nayo kama ni mimba tayari ukashapata unakaa unaangalia unasema hii nini tena ah. wala siite ugonjwa laisema udzaifu kwa sababu la lina kila mwanamke ngekua hivongea nabaka kuanzia kigogo mpaka st ukiwa kwenye daradaa unabaka Serious? Serious? kwa sababu dunia yako itakuwa tu salama ukijua namna ya ku the man adam mungu alipomweka bustanini akapitishiwa vitu akaviona sasa sikiliza naenda kwenye ya pili ya ujumbe wangu alipo ule mstari wa 18 Verse 18. Ya, si, tu, si, si mwanangu tunahitaji kambinahitaji kambi, kambi tuongee tuongee alafu tupate muda tuulizane maswali alafu tuingie kwenye kuomba tubadilishe maisha yetu tusafishe vimeo vyote ambavo tumawkuvikusanya huko kwenye mastiukesaavitmwezi wa tan jipangie ni mda mweziwa tano mwezi wa tanowikinafikiriya pi Okay? Yeah. tunaingia jumamosi jumaa jioni jumamosi tunakula yote mpaka usiku alafu jumapili jioni tunaondoka okay? yeah. wkendi ya pili ya mwezi wa tano tutakua kampu hiyo imekaajiwzeea nafkiri tutatangazianatutafay mimi moyoni mwangu niwaambie kweli kwelibrth moyoni mwangu mi nimeamua kuwa mtumishi wa mungu mwanangu yni nataka nimwone mungu akitusaidia kuinuka yaani mungu kwenye kizazi cha zamani alikuwa akiona watu wana changamoto anawatumia mtu mi mungu amenituma kwako tasaidiana oh, utafika tu mwanangu utafika Amen. hata kama watu wote wamekukatia tamaa mimi na mungu utakatia tamaa tutafika Amen. kaka tutafikatutafika tutafika sal- salama Amen. tutakwepa mishale pamoja tutakwepa viunzi pamoja mungu atatusaidia tutafikasisi tumepimiwa na kila mtu yani kuna watu wanaamini mi mwenyee hapa nilio kuna watu wanaamini saa yoyote nakiamsha mjini saa yoyote wamekaa watu macho hivyo wanasikilizia mwanangu jamaa na chafua nani weu sana mbavu takesha sana mbingu iko macho Amen. na wana wananiombeana hii nikuambie unalia na mungu hapa nalia mtu mzima nawaza mengi mungu tizama vicha vyote hivi ni vichwa vya familia ni vichwa vya taifa god i cannot afford to disappoint these people help taifaianoatoiho ep me mke wangu awezi kuwa msaidizi is msaidizii myel tamtwisha mke wako matatizo watu engine wanasingizia mama ake anakua mama wako ana mind mkeo umeshindwa kusoma kwenye sehemu yako mme wako ametoka njeamnaramna mwanaume anaye chit kwa sababu ya mke wake amna simamishe so, mzigo kwa mke jivya shughulika na wewe kuh ni tabia haisababishi na mtu every time you do a mistake never point a finger sababu mke wako hakukupeleka kwa mwanaisha au mwanaamisi au mwanakulekwe you went there by yourself hata kama ulikuwa na kiasi gani siku hiyo you could do something else iin uekkia nda kijoaambie mzee kimarnaombafunguonmbkamkwagkmongeenw nawa tayari fulani mekutawalansino nen yako iwei kuongea na tenanaongeae awa mekula tunda nlosema mile uyu mwanamke kwannyoka nyoka hakujibu na mungu aliofika wenye hakuuliza swali chapalaa moja kwa moja ev tim yousifabl youae giio tothe tha oaeibl kwamba yee ndo anaweza kuwa euwezi tena umeshindwa we unapelekwapelekwa mkiswahili manake miriki cha kwako miliki nyumba yako sizungumzii jengo nazungumzia ya nyumba yako miriki nyumba yako miriki mkeo miliki watoto wako miliki hacha kuamisha majukumu kwa watu wengine yani, ukiona umezingua admit hapa ni mimi ningeweza kua i asira yes. ikaisha nazungumzia sana ili eneo kwa sababu hili eneo linaturudisha sana nyuma kwenye maisha ya kawaida kuna wengine baadhi yetu sisi tumezaliwa baba zetu awakuatuna mpango wa kutuza fikiri mtoto uliye mzaa kwa sababu ya influence ya sira ya mkeo maenda zako mbagala kizuiani huko w umeukwa dadab umepiga mimba kila ukimwangalia huyo mtoto unakumbuka ni ile siku ile ni ile siku ile ni ile siku ile so tunazalisha matatizo kwenye usiwanji ambayo tungiweza kuya Am i to yumstaria Am 1 tusome wote wanamungu akasema mm. si vema mtu awe peke yake nitamfanyia msaidizi wa kufanana naye bwana mm -hmm. mungu akafanyiza kutoka katika ardhi kila mnyama wa msituni na kila ndege wa angani mm. akamletea adamu ili aone atawahitaje kila kiumbe hai jina lilokiita adam likawa ndio jina lake mm. adamu akawapa majina yao kila mnyama wa kufugwa na ndege waangani na kila mnyama wa mwituni lakini hakuonekana wa kumsaidia adamu aliyefanana naye nayes hakuonekana wa kumsaidia adam aliyefanana nayeeb <laughs> unajua hapo tafsiri yake nini ni kama uangalie kwenye kioo wewe una, unajuaje sura yako imefananajeangalia kweye kioo kotakiwa umwone mtu ambaye ndo kioo chako si kumbuka anampitishia wanyama ili aone sindio anasema yes. hakuonekana kwanini yeye akuona mstari unaofuata stariwa ishiinamoja mwanamungu mm-hmm. akamletea adamua usingizi mzito mm-hmm. naye akalala shughuli inaanzia hapo kisha akatoa ubavu wake mmoja mm-hmm. akafunika nyama mahali pake mm-hmm. na ule ubavu alioutoa katika adam bwana mungu akaufanya mwanamke akamleta kwa adam mm-hmm. adamu akasema sasa huyu ni mfum- Wait alipoamka hata kuwaza kwamba nimeibiwa ka sababu kichukua kitu cha mtu bila kuoma nini hata kuwaza ka nimechomolewa kitu changu hapa alipoamkat nyama katika nyama yangu kashtukahii ngozi ya nyama nyama yangu alafu anasema mifupa Upa katika yangu uh-huh. na nyama katika nyama yangu uh-huh. basi ataitwa mwanamke kwa maana ametwaliwa katika mwanamume amesema ataitwa msaidizi hapana <laughs> mwanamke kwa maana ametwaliwa katika mwanamume swali ni hili kwa haraka haraka wataalamu wa kuhoji na kutafuta namna ya kukosoa watasema hivi ameshasema nawasaidia nawasaidiha nawa kunikosolea alafu ttana <laughs> yn yani, ukitaka kunihoji kuniweka kwenye kitanzi unaniambia hivi amesema ni nyama katika nyama yangu inafanana aifanani sababu ni nyama katika nyama Anana. alafu mfupa katika mfupa alafu nasema kwahiyo ataitwa wee umeijualini sura yako umejuaje kwama unafana nayo ka sababu aliyesema si vema sio wewe anayejua umepwaya wapi sio wewe, wewe kwa saabu wee ukwai kunyosha mkono mungu hey! naomba msaada mungu nobanataji msaidizi e Lakini leo hii tunafundishana. Muombe Mungu, anakupa msaidizi, akuna. There is no place other than Mungu nipe msaidizi. But I tell you, there is a place, the second Adam anaitwa Yesu. Adam wa pili ambaye ni Yesu Kristo. Bible anamuita Yesu the second Adam. Or the last Adam. And in the matter of fact, the the proper For that, ni the last, adam. The last adam anakuja anasema nitamuomba baba awape nyinyi msaidizi jamaa anajua tatizo bado lipo msaidizi ajaja sisi tupate msaidizi kama lishatolewa kwenye kitabu cha mwanzo akuletwa hakuwepo theksa mungu lisamtengeneza jamani lijari, kitu nani, msaidizi. Msaidizi bado akuwa, amefika, kumbuka ameumbwa kwa sura na mfano wa mungu kuna kitu kimoja yakisema amemfanya kwa sura amemfanya kwa mfano alafu alivyompulizia pumzi akawa nafsi fa ilio na ilio na lakini hakuwa nanthesoul hakuwa na roho adamu hakuwa na roho alikuwa na nafsi iliyoai ndio maana watu wote ambao hawana roho mbele za mungu anaitwa wamekufa ila wanatembea barabarani ila wamekufa ndio maana wagalatia anasema hivi hawa waliokufa anasema mwili wanatafuta kufa maanayake nini mwili una matendo yake mwili una disaia zake so aliye na roho ana msaada wakuufanya mwili usifanye kazi alafu aanze za yule aliyemuumba kwa sura na mfano wake so mungu alipozungumza kwamba nitamfanyia msaidizi hakuwa anazungumzia swaa la kupika hakua nazungumzia saa la kukaangasabbuhu jamaa likuanakula bakeau masuo awas usafi safitumewafundisha wao naonachokisema k sizungumzii kunyosha nguo hapa sizungumzii kupika hapa kama wao wanafikiri msaidizi ni kupika wakati niko chuo chuosupa very chef. so kupika sio msaada so kule wakikaamnme wakokanampikachakula <laughs> <laughs> <laughs> kwa maisha yenyewe haya tunavyokimbizana na mda minarudi nyumbani meshakula mtu ananuna ananunaminapika kila siku kazi yangu mama kazi yako sio kupika iko nyingine nyingine iko iko bwana kupika kazi ile ile ile ile haina nyinginei nyingiwaasiokuik ikingi menelewa ambiakiengenekiik hey, unawambiasabu kwanini tuna wadadawa kazi dada a kutusaidia kazi siliwapike salion manake wadada kazi wa kaziwate wakezetuaaeikuemamwanamkemeku huyo ko watoto waia ajui kufua kazea kufulia na mashine abaak oamezea kubonyeza tunh <laughs> mama yako sasa ametokea kijijini <laughs> kajapahamfulii ha, ha, mwanangu nini sijawai kuona wakifuata siku moja bi mkubwa huku mjini tunatumia mashine jamani msaidie mama zenu wakiwatembelea nakabla mama yako ajia kutembelea akisha umeongea na mke wako kwanza mwambie mke wangu mama amesema anataka kuja ebu ongea naye huyo hapa akatae hapo so, hapo sio sinaambiananinanii hey, mama, mama yuko njiani minakupa akili tanikumbuka <laughs> mamajofu mama jofu mama yuko njiani anakuja au dada wangu kutoka kera anakuja <laughs> <laughs> <laughs> uh, utapiga simu na ukipiga sipatikane pasta nimeoa kitu gani taa mwanamke huyu mchoyo sio mchoyo every lioness mwanamke ukishamwingiza nani anaminia ile ni shimo lake la kutunza e na watoto wake yoyote anayekuja ampeyee taarifa dada yako kupigia simu anda kuja kutembelea mwambie mke wako hivi mwambie dada yako hivi mpigie wifi yako mi na mambo mengikaka staambi mpigie wifi yako na mambo mengi ntasahau ukirudi nyumbani muulize dada alikupigia simu hayanipigia basi aliniambia atakupigia kakimya ushauri wangu binafsi kama mchungaji te kwngaich kak iioapaicha kua kwako sikulioi kwake amen aso mungu aliposema svema si anazungumzia svema si not from point anazungumzia sema si from the image point theeinemb amemuumba kwa sura na mfano so they are like god god is not complete if the holy spirit is not there mungu hajakamilika kama roho yake haipo so jamaa ana neno yesu kristo ana mwili mungu baba lakini roho amna so jamaa amepwaya so mwanadamu anaingia duniani kufanya maisha na amepwaya mtu wa namna hiyo asiye na roho kwenye agano jipya tunamuita mfu ndio maana wanatakiwa wahubiriwe waokolewe nhen wakipokea roho wanaitwa wako hai wakiwa hai now they can Holy spirit hanroha mungu wa ufunuo ana uwezo wa kukusaidia wewe nini useme na nini usiseme mbele ya mkeo wapi uende na wapi usiende anaitwa id anatugid what todo anatuelekeza wat pakwenda anatuambia nini cha kufanya wapi tuingie wapi tusiingie ana kitu kingine kinaitwa ana uwezo wa kuambia huyu rafiki ulionaye atakuingiza pabaya a pabay amekaa hapo a o amekaa hapo a a friend a secret keeper. even your emotions and your feelings he bears them sisi tumefundishwa sana namna ya kutafuta hela lakini hatujafundishwa sana namna ya kukaa na roho mtakatifu tumekuwa wanaume ambao we are very we are are very very uh, social weyn yani, tunaishi kikawaida sana yn yani, tuna mipango mingi lakini ait cheki wanaume wenzetu wa kwenye biblia akina yusufu hajafika ikulu kwa sababu alikuwa na mke no the spirit of the lord was in there akimsaidia kunpret ndoto za farao alipata mke akiwa kwenye kazi tayari haleluya mke wajaja kusaidia biashara roho mtakatifu amekuja kukusaidia biashara ili kwa faida utakayoipata unjoiwe na mke wako nitamfanyia msaidizi yes jibu hilo linakuja kujibiwa baadaye baada ya kristo kuja anasema hivi nitamwomba baba awape nyinyi msaidizi nitamwomba oh, kumbe the spirit of e anaombwa kumbe ro kumbe yesu anaweza akaomba naroho akaja kumbe na sisi unaweza tukaomba naroho akaja the only prayer that are going to pray tonight roho mtakatifu karibu kwenye maisha yetu Amen. utufundishe wewe namna ya kwenda utufundishe wewe namna ya kuongea tupe kuongeatupehizo hizo ndoto alizokuwa nazo yusufu nionyeshe kesho yangu o mtakatifu ninapolala usingizi wangu nisilale tu kwa sababu nimelala wakati nimelala nimeacha kufanya kazi lakini nafsi yangu inaweza baba mwili wangu ukiwa napumzika acha roho yangu itumike Amen. acha akili yangu itumike Amen. take me bea nionyeshe wapi fursa zilipo ii nikiamka asubuhi nizione hizo fursa haleluya kama unaelewa sema amina kubwa Amen kama unanielewa sema mina Amen. brothers yes. wazee wenzangu yes. be too proud to ask god for help acha kiburi cha kiume break yourself before kiumehimwatu kama kina daudi wanasema the king hujawahi dauwanasemaie ujawai mbwa mwana ameua simba ameua dubuafana sahivi machozi yangu yamegeuka chakula changu mchana kutwa nafsi yangu inakuonea shauku mungu uliye hai lini utaonekana mbele zako kama ayala haitafutavyo mito ya maji ndivyo na mimi mimi nimekuonea kiu mungu wangu nimekuonea shauku nitainua macho yangu nitizame milima msaada wangu utatoka wapi msaada wangu katika bwana aliyezifanya mbingu na mchi asiyeuacha mguu wangu usogezwe hautasinzia wala hautalala weo nilindaye mchana na usiku kila kona kila mahali people people are are are are waiting waiting for for our our downfall downfall they evil evil ataanguka lini doing very good work I'm just preaching the gospel natumiwa or watu wanazungumza wanajiulizahyuataanguka of god anasema ao anakuja kazi sana atafutiwe cha kutulizwa Brothers, men of God, what have I done? Just preaching, just preaching. I have never stolen anything. Jews na tumioa screenshots, zawad sabzi meja na mai ya na biya bro, check rukona diskasiwa. Mu ni duro, mu izi tu, na sana ila I have never, new brothers. Ninyini mashahidi most of you mmekuja kwenye ibada zangu wai mimi wai kwanza hata Kwa nyinyi mnajiangalia mna say, akili, mtinga, mtinga, if i need money I will say weyee mnajiangalialivyonaakili mtmjjibi ia htatunavyokusanya sadaka ili ilikanisanyinyi mnajua kwenye huduma hii hat tunasema kabisa karibu mcole mungu sadakahakuna siku tuliai kusema hapa jamani kiingilio 8hvo schi yemea wenzetu ambao mungu amewasaidia wamesogea narodi mjini anakuja kutuibia bila mtakatifu have a moment of baba yesu amashauaa kutiviahbiamsada mtakatifuaof youkkahiaau anaitwa msaidizi anaitwa msaidizi bro rp hiyo ndoo know aisife pre uwezo wa kukusaidia hiyo ndo know aitakufa anaweza kutusaidia hasira yako isiwe kubwa kuliko When you have, asira, go and pray Speak pray pray bro don't be kulikopreukiwa umesikiaasiramsiyenywe kiburi cha wanaume pray. Pray. pray break yourself mungu wapinga wenye kiburi lakini wapa wanyenyekevu Neema. Neema wanye his own time biblia iliposema yourself hakuwa anaongea na mwanamke aiu naongea na wanaume na na wana amekumba kwa sura na mfano wake you are a ruler by nature. so mungu akikuona umekuja kwake kwa, kwa kunyenyekea kwake yeye mungu hiyo ndio sadaka hela god does not mafanikio ya mwanaume kwa hela alinyanyuliwa helabinasemajamayeualianyualiasadaka kubwa alitoaelabnasema alikuwa mti mti mti, mti, mti. sio alikuwa nasaidia wayatima n no, no, no, no, no, no, no. yesu akuinuliwa kwa kusaidia yatima yesu alinyanyuiwa ua mti hata mauti i can rise k i can break anyone and yet akawa mtii kutemewa mate kupigwa kusulubiwa anajua kabisa i can shake myself ikanhekmh na musa musa akuwa yesu lakini aliposema kama mimi ni mtumishi wa mungu mungu na afungue ardhi iomeze watu walimezwa huyo ni musa yes, what i and yet the bible says, ya come on, man. we don't pray because we are weak. we pray because we have seen the glory. amen. we have seen the glory. amen. that's why we pray. i Let your kids know. Our dad prays. Kneel down sometimes in front of them. Kneel down in front of them and ask God for help. You are crying before the Lord. They will say, Our Father praise. Kwa hiyo ni ibada kubwa ni sadaka kubwa sana kwa sababu ungeweza kujitutumua kuwaonyesha watoto wakwe hela hii hapa mimi ni mwanaume mimi ni baba umundani pray bro. Pray. wanawake wasitutie Let's pray. Amen. Let's pray. Don't let your woman you kosa la viburila aliosaa mwanamke anakuja na tunda nyumbani kesi ya adam na yesu zinafanana petro alikuwa ni kama mwanamke anamwambia hamna mtu yyote take kujua amnaatakee kuua sisi tutakuwepo yesu akageuka akasema rudi nyuma yangu hakusema hakusema petro hakusema petro alijua kabisa huyu ni petro ni mwili wa petro lakini huku ndani kuna kitu kimemvaa ni saa ngapi unajua mke wako amevaliwa na kitu kingine nyinyi mashahidi wakati mwingine tunaomba tunakemea mapepo mnaona mabinti wazuri wameingia kanisani wanaanguka mapepo unajiuliza swali ndo mshikaji so weo unajua weo unajua unapambana na mwanadamu mwenzako kumbe kuna liko kule ndanionazozana nalo lenyewe ilodude huko ndani la kiume linaamini linaweza kushindamke wangu na kiburi ametowap no, ni dunia nyingine kabisa kaa htumadtakakewoenzaakiwa anakujaua adam tunda <laughs> anakuja kumpa adam tunda. This is the reason undanakuja kumpauakaemahvabaekeakesababunyinyi si ni mashaidi mwanamke hakuwa kwa kweli ndo msaidizi mwenyewe hakua ka sababu mwanamke aliumbwa bibliazaivi kwa mfano wa mungu mwanamke na mwanaume aliwaumba so mwanamke angetokeaga tu alikuwayuko kule ndani kuna siku tumungu angemtw wanae agetoke tunakubaliana n watu wa mungu yes. kasababutayari kuwa kwenye mpango yumo ndani mle so mwanamke akuwa msaidizi sio zija company ilikuwa ni nyama katika nyama yake ndugu yake mwanadamu mwenzie kwa mfano wa mungu naema fkwa mfano wa mungu, so mungu, so mungu. mungu mwanamke na mwanaume aliwaumba so, umbe aliwaumba ali yes. anamumba mmoja anapakeakeote nasema msaduni anake anafanya shughuli zake kwenye bustani ya eden anauza na kununua anafanya biashara zake lakini hana msaada hana msaidizi na huoni biblia ikisema hivi mungu amesema huyu ndio samtu ambia hivi si m peke yako unahitaji msaidizi subiri huyo jamaa aliyekuambia ilo neno aseme tenahapa hukohajasema huoni mungu akiongea tena dam mwenyewe kajimalizia nyama katika nyama yangu mifupa katika mifupa yangu munguknyamazameona wanakufaanyama anajua ajakamliabado wa. unaihu ukitaka kujua bado uwa na ishunab t mwanzo suraya tatu bibl anasema mwanamke anaenda bustanini anakaa kwenye mti na nyoka wanaongea biblia inasema maneno ni waambiayo mimi ni roho tena ni uzimu so wakati nyoka anaongea na eva hakuwa tu anaongea alikuwa anampatia halinamwngizaroho nyingine ya nyoka roho nyingine ya shetani naingia mlendani so iy toit to to kumbe nyuma ya maneno ya eva nyoka You think you're talking to your wife? You think you na chotamanu, you ri koyo dada? Nataka ni makario nyoka. Mampo. Una skia mampo? Kume nyong Please hear me, brothers. My people are perishing because of lack of what? watu wangu anaangamiza wakukosa nini let's lets be be spiritual spiritual brothers lets brothereiiii spiritual sove vimeo vingi sana lets be spiritual when you pray in the morning kabla hujaingia kazinio umeingia ofisini kwako bro funga mlango baba katika jina la yesu siku hiya leo sijui nani atakuja nisaidie nilinde na kila baya nilinde na kila ajali nilinde na kila lisiyolofaa mkono wako mwema ukanisaidie mungu ukanisaidie nifungulie milango niepushe na mapepo wa baya naaniawatu wanaweza wakulaumu watu wanatulaumu sana tunaonekana kama wanaume wauni bro tuna ishu ev anakuja nani amewaa kuwa kwenye mahusiano hapa niongee lugha ya, ya mahusiano mewkuwa na, na mwanamke kwenye maisha yake ina maana nyewe wengine mablo ko nyinyi blaa mmekazan nimewaelewa lakini mtu yoyote ewakwenye mahusiano na mwanamke au amewai kuoa au anamke saizianawakatimwnamkeanahitaji kitu chake anajambonjambo lake anataka iende anataka a alitund hapa alafu ilhapa hivi nachukua nakula no biblia imepunguza ukali wa maneno mambo ni mengi biblia imepunguza vya kusema kwa sababu fikiri wewe na mungu mmeanza kuishi kabla ya wewe na eva wewe na mungu ni mwana sana ni washikaji mno anakuja kutembelea kila siku na mungu e unamjua umewahi kumwona na amekwambia kila ilitunda unakufa alafu mwanamke anakuletea utakubali hapo hapo unaanza kubisha mama unipendi una mwanamke mwingine kuna maalingine unakula mimi nikipika kipika cha kwangu mimi leo nimeleta kitu ukitaki hata hivi ninavyoongea wamama na wanawake uko nje wananisikia wana, na kunielewa wakiwa ina maana ah, hay hakuletei yule eksi wako ndo utachukua tunachoface kwenye maisha yetu wakati mwingine mwinginetupige simu kwa wa, na wake wa zamani ambaye unaseakua hapa uko kwenye push unaambiwa kama mimi ni mke wako mama aondoke nani do do you do that yakoaondokeuuani How, how are you getting out of that situation? Come This is the reason men are dying. Brothers, this is why men are dying. Because the pressure is too high, we are pushed so much. We want to please them. We want to make them happy. Because we think maybe when we work, make them happy, they will understand. Rather, new <speaking in Hebrew> mayaio push. Moy quaza. Aneongian ye, ni spirit <speaking> in <Hebrew> Petro anamwambia yesu. Where's kufa? anakuwa kama anamisa idea. Yesu akamambia no. I can detect the voice of the devil. hakusema rudi nyumba yangu pepo no kuna saa mtu anageuka ni shetani yni unajua kwar akuingia pepo iliingia shetani lenyeweni mke wako wa ndoa ni mke wako, wako wa do hivi hii biashara ukiifanya hivi haiendi mi nakwambia nikusaidie kwenda hivi moyoni mwako nasema kabisa hii sio ya mungu yaani nikifiga hii nitakosea lakini unajua kabisa hivi nisipofuata ushauri wake How do you live na mambo mengi sana ya kushaanan iish tungekuwa na muda wa kutosha kutoshaatoboi bila msaada wa mungu b nitayainua macho yangu niitazame milima msaada wangu natoka wapi msaada wangu katika bwana bomwambie mke wakohvmimi s- na tabia hii mke wangu akinletea jamaaitkuwmchungjienajifanya mlokole ha! omba naomba kweli bnfung siku tatutu funb shetani hafanyiwibshetani hapewi usiende kwa mwanaloji aima hivi mnaomba unisaidie kuongea mke wangu anielewi ah! kama ni joka liko mle ndani bro joka lina mawili tu toka au limekumeza usichokichinja kitakuchinja adam anafukuzwa bustanini juuliza ni wanaume wangapi wamepoteza biashara zao kwa sababu ya kusikiliza ushauri wa mke kwa hiyo tusisikiliza wake zetu ndio maana nimekwambia omba kwa sababu wakati mnakumbuka story ya stori yadya abraham juzi zilio ubiri kanisani kwenye, kwenye kongamano mnakumbuka kwenye pasaka mnakumbuka abraham yes alipewa ahadi na mungu l mungu kamwambia utapata mtoto kaona huyo mungu anachelee kila ulipoacha kuisikiliza sauti ya mungu kaskiliza sauti ya mkeo imekugarimu onawmbia mke wako aone kwamba mnashinda ili yeye afikie mali asema hivi I will ask sio wee ndo bro mkewaonaomba omba mwenyewe yeah, yeah. nakwambia mimi endelea mean, kumsakizia mke wako aombe there is a day atafika kwenye mti unajua nyoka sio tu kiumbe ni spirit na spiriti nasema etro mnamjuaer petro ambaye bibliaazmavi yesu alimwambia juu ya mwamba huu taijenga kanisa shetaniakaingiakwao ambae anarafikknait mwanaishayukoule ambae wakati mngine naangaliaatine mbaeakatigine anaangaliambazoaanag alafu namwambia akakuombe karibu mjini anikumbuka pewa kitu kimoja hicho hey, hey, hey, hey, hey. <laughs> ni huyu mwanamke uliyenipa ningejua nah, nisingemsikiliza garden mungu anasema hivi kwa kuwa umesikiliza sauti ya mkeo ukala tunda ukalatunda umesikiliza sauti ya nyoka You have to trust. when my ie iiyou have to sekretay of sii akiwa naniongelesha h iskiyouvnayopokea ya binti napoisoma hisau inaezekana mwambamwe ametoka kuzimu kamvaa dada akutth i know a person ambaye aanambia pasto i have neve oemthe e weh anaeaivitangu nimekutana naye i'm confused sina utulivu silali sometimes you don't kiss a woman you kiss ask ko unachokipata pale ni spirit yenyewe Uwe unajaribu kujitoa unajaribu kujinasua unajaribu kujitoka ni kitu kimekushikilia pasta sitaki kufanya tena zinaa natokaje kwenye hili bratha hakuwa sukununu yule dude lenyewe lilikuwa lilikwemo ndani kwenye biblia kuna mahali abilivi ni isaya au ezekiel anamzungumzia rahabu kama joka Isaiah yule joka wa zamani joka ko rahabu alikua namwonatu ni mwanamke kahaba ambaye yuko nchi watu wanakuja anapiga wanapiga kumbe joka joka hilo joka linakula ninisema lina meza maliskia in our world mungu awe mwingi sana ninakuombea my brother kutokea usiku wa leo yes. mungu akawe mwingi sana mi natamani ifike ifike moment, moment. tuwe na seshon kwenye huduma hii ambazo ni konferensi zetu wenyewe za maombi yaani tumekuja tumekutana ili kuomba When you are going to the gym, have something of prayer playing in your mind. Have a worship song in your mind. You're not wasting time. So, Jinga, so Lofa, so Zamani, bro, Zamani no Kisasa. Men like David in Konokombia, Wameua Simba, we Mumbua, Ujiawai Kua. simba amewaa ame kwa mikono yake theioanapigamagonmye moja imbamboteimd nawaona wenzetu wa anachokifanya they ae proudly telling you naenda masjid mze hu sio muda wa kikao naenda masjidi the ae becmin stronger an stongr by the daykatus veuef tunatolewa kwenye game klakila siku hatu ngalia kwenye tendaz. kuna natisha kwamba timu zote za mpira kubwa atumiriki alafu ananiambia vinapenda soka kinoma tafuta hela kanunue yanga tafuta hela kanunue simba Be man of power. juzi pale hmm? ilikuwa mechi ya simba na yanga ichezwe watu wakapisha mashindano ya qurani heamba tungekuwa na tamasha la maombi wangetuambiatff sisi na maombi yetu kwamba kuna mechi ratiba haipo mchana kweupe nawaeleza haya the e of you ion in theno the influence of your religion in everyday activities hata kama ufanyi kwa ajili yako fanya basi kwa ajili ya mungu wako kuupata ule uwanja wa leaders, kuna mwamba alikuwa anataka kutukatalia kuna mashindano ya yaikt dmy broth akamwambia jama samani bro hivyi unafahamu kwamba mechi ya simba na yange ameirishwa kwa sababu ya mashindano ya kurani kuona tukataresi kwa sababu tunakuja kuomba mi nikaambia bro sitapiga simu hatahii nikamchukua mwamba iambia tuende tukatie kituo pale katobarakadesha labayakada utafukuzwa kazi en youmess with me chakula yeah, sure. unapoteza mchana kweupetrustme barua ya kupata kibali cha kufanyatumepata aday beforey before. isnot easy to enetrate in thetem aeoheeona hata watu wetualiooomaslaao enyewekumbuahomungu ekaaiumbaao sisi masela wanajadili namna ya kumgonga mwenzao namna ya kumshusha namna ya kumwaribia mwanangu nimemwambia mungu mimi ni mafya before before i i fall fall they will fall. Before they bury me, I will me attend beo funeral we can only find rest in god ile mm -hmm. confidence yet kwa mungu tdo inata tupe pumziko sio umeendesha sijui kakrauni mwenyewe mm -hmm. umeja umevimba mwamba bro <laughs> bado bado we still have job to do we are still not free yet If your brother is bound, you are still bound. If the church is poor, we are all poor. We should win for the kingdom. Not just for us, for the kingdom. What is the reason for you making money? Amen. My brother. nao msaada k mtakatifuetp the ayou haveyou cacoai sishetu kuwa na ndoto prayabout them kuomba najua unatusaidia nini kumleta mungu unamleta mungu kwenye mishe zetu kunamleta mungu bibiaasahivi yusufu anaingizwa gerezani kwa kesi ya kusingiziwa sasahivi bwana alikuwa pamoja na yusufu wapi gerezani k mungu amekaa ame o hawezi kukaa saa yoyote atatoka na akitoka kinaitika huko juu ulizjirani yako hapo ulipo uko na nani wa yako sasa hivi wanakuletea maepo mwanangu sasahv sasa hivi sasa namaana mi nakupa tunda hutaki mimi nakupa tunda wewe hutaki sawa kuna mahali wee nakulaga meona shughuli ya samsoni naleila unafikiri tu ni ma- mistari mitatu ile pale biblia inasema samsoni anajaribu kupinduka pinduka anajizungusha na mchezo yote anacheza anamwambia mara funga nywele ushungi n anazungukia popo kwenye nywele akumambia funga miguu nwele mara ya kwanza funga nywele ukinifunga mimi ntaishiwa nguvu hata angewaza sana angejatukwenye nywele zake huyuya kwanza nywele ya pili kaelezea nywele ya tatu mwamba Sasa, Sasa baba baba baba kabla hujazidiwa pre msijisumbue kwa neno lolote bali katika kila neno kwa kusali na kuomba pamoja na kushukuru haja zenu zijulikane na mungu haleluya haleluya haeluyhaeluyaaeluya yesu anasema ombeni msije mkaingia majaribuni jaribu liko mbele anayetoka ni aliyeomba heluya anapoletewa tunda kwa kuwa hana msaidizi hana roho ya utambuzi hawezi kujua hawezi kusikia huyu jamani nafsi nafsi inahisia na mungu amesema wazi nafsi iliyo hai hai unajua nafsi iliyo nini veaatheoua ve tathesii kwahiyo nii mapenzi alikuwa mengi kumbuka nyama katika nyama yangu jamaa y hata mara mbili kachukua tunda kalaemaa mwanamke alipokula tunda machoadimeun so mke wako akizngu subiri we uzingu umesikinchosemaem umesikia niichosema ni ni yes. ni yes. eva anakula tunda macho ajafunguka hakuna tatizo mbingo ijashtuka wa wala mnalilotokea mke wako akukosea mko salama bado subiri wewe adam tu the analetewatu amekula tunkancha ilazima hapo, hapo wakafunguliwa macho anafunguliwaje macho saa hizi es yenaalishika yeah, ufunguo ndiomana mungu alisema apewe msaidizi huyu watu mkambishia <laughs> <laughs> yani najaribu kuangalia hali ilivyo huko mbinguni siku hiyo mungu aema niliwambia tumpeni msaidizi huyu yani kama wanamfuata adam adam tulikwambia tulikwambia sisi omba tafute roho mtakatifu kila tunapoomba b kila tunapoomba mungu hatupi sisi majibu ya maombi mungu anatupa sisi roho wake <coughs> ndiomana ema hivi ni yupi kati yenu anayempenda mwanaye atamuomba samaki ampe nyoka yesu anasema alafu anamwomba mkate ampe jiwe alaasma hivi ikiwa nyinyi mlioaovu mnajua kuwapa watoto wenu hivyo vyema vipawa vyema sahv je si zaidi sana baba yenu aliye mbinguni anasema yeye atawapa wote wamwombao roho mtakatifu Every time t pray kinacholetwa ni roho wa mungu mitume bibiasema hiv waliomba walipoomba mahali pale pakatikiswa alafu roho akaja alipokuja roho wakatoka unatokaje bila o mtakatifu na kuna vitu viko mtaani vinakusikilizia vinakusubiria haukwepi mishale ile mwanangu kwa ufundi watu wakikuekea yamini watu aea kwenye biblia kuna watu walioapa kwa paulo wakasema hivi hatutakula wala htutakunywa mpaka tumemuua huyu hasa fikiri ukutane watoto vitoto fulani wamedeti kuna ujinga mwini unaendelea duniani hatuli hatunywi huyu mwanaume mpaka nimechukua watu wanaloga watu wanatumia kila dawa baba unasakwa unasakwa unasakwa mwana unasakwa unawindwa umekaa hapo mwenyewe una ili wala lile kitu kimepita umesikia tu harufu umegeuka unazania umegeuka unaangalia nguo <laughs> <Interpret. laughs> una kama unaye roho wezikune kama una roho vingine avyendi kuakili kwa br kwamba mi nitaenda naye npaka na hotelini kabisa taingia fu ngefika pale akiingia tu tukuoga mi bro. kaka oya unamsubiri kwanza akaoge wau mshanielewa <laughs> kipindi kile mwanangu umeingia naye magetoni unaeza hivi atakuja na mi najua na staili zangu mi nachotinaye tu nachotinaye tu ah! nani anaandika mese kwasabu unaweza kaliona tunda hivi ukajua ni eva petro anatoa ushauri jamani sindio yesu anasemaje rudi nyuma yangu n Hakua petro mnakumbuka stori ya, ya kwenye kitabu cha matendo ya mitume inazungumzia kuhusu uh, paulo na barnaba walienda kuhubiri mahali kwenye mji fulani alafu aliofika wakamkuta kijakazi mmoja wakamkuta kijakazi mmoja ambaye alikuwa akiongea anasema hivi hawa ni watumishi wa mungu Wasikita, zama, alikuwa akiwapatia bwana zake jamani hajasema waajiri wake bwana zake edada alikuwa na mabwana mjini ambao walikuwa kimjigiji wanatengenezahelajlikwa wametumbukiza mapepo ndani yule dada ili wakilala nae wanapolala naye wakiamka wanapata nguvu za utajirwkoleasiuea watwacheza na o zenu wauaachea na mudawenuafaaaeaakazi akaelewa mzigo wa paulo na barnaba dada anafutananao hapo nyumaakize awa watumishi wa mungu dada anatembeza na vipeperushi najichanganya mwanangu mtumishi wa mungu mtume paulo <laughs> na hivyo hajaoa nachukua mzigo naweka ndani kumbe dude liko mle ndani bwana zake wanalisha sukule huko ndani paulo akachungulia rohoniasema moyo wake ukafadhaika bili anasema akachungulia akaona inasema moyo wangu ukafadhaika sma akageuka nyuma akasema kwa mamlaka jina, pepo, toka. Pepo, toka. Pepo, pepo, toka. ya jinapepotok pepo likatoka pepo likafestipepo lilipotoka bi nasema wale majamaa walipoona tumaini la faida zao limeondolewa wakawakamata petro paulo na silas nalas eh? wakawashikua wakawaingiza gerezani chapa fimbo vibaya mno nini nimechukua shughuli ambayo ishaipigwa st- mimi fre na makamanda kama watatu nne aametia vimeo ndani ya wadada alafu wadada wakaanza kuja wenye kongamano hasa dada wenyewe amekuja kongamano wanajua tu Aaaa, wanakuja na laha zao kumbe mwanangu ametegeeshiwa vitu vikalipuka walivyorudi hivy wana wakajua katumam Negambia, your business from today is my business. Amen. Come and see me. Gabya, come and face me. Me, me wana. Me yes nsiwezi na kuwa natumaini kwenye ujanjajanja nikishasema hivyo ni kupiga biti la namna hiyo na uhakika na ni bora nisikwambinikish kupigta namna hiyo uwe na uhakikaha si, si. if nmwamba anawambia vkuna mwamba mmoja huyu jamaa ntamfanya simgusi simpigie simu sionge naye ila kuna namna mwana ana mes na bisnes yangu katorakadabaa naambia mwanangu niuzie ajenda hiyouongo ah, niuzie ni ajenda hiyo woowetu ha, anaaribkaaasharaya oh, yeah. oh, yeah. hata kama ni shangazi yako ndo anaaribu watoto wako kichawi wewe hauna maslai naye na yeah. maslahi yeah. na mwanaopnhomalaakila kinachokula kwenye nyumba yangu kitoto kinaumwa kila sikukinakulala yangumoja naklangu kiemeanaupitia gongo mtoto sio kila ugonwugonjwa gonjwa mingine bakulawauni wamekingaktakula ta kula siku zako hizi awambia mke wako nisiandaliwe chakula chochote siku tatu shughulika naiki kimewa mungu niambie mwanangu anaponapon naaza kui maandiko neno lako linasma huyu aliomba ukamsikia huyu aliomba ukamsikia watu wa mungu yesu kristo wa nazareti hakufanya lolote bila msaidizi roha mtakatifu sisi ni nani nikupe nyingine yesu kristo wa nazareti hakupiga hatua yoyote bila kuomba huai bro unaenda kulala uombi unaamka Um, yan yani, unalala kama mzigo ah, atu wa dunia hii wastufanye sisi wajinga hata sisi maisha tunayajua na mfumo tunaoendea kwenye maisha sisi situtas maisha yetu kiroho Amen kkzangu mmenielewa ndugu yes. zangu mmenielewa ndugu yes. zangu mmenielewa yes. msaidizi mmemjua mmemjuamsaidizi yes. ni anmsaidzi ni msaid ni, ni, ni, ni marito ninintunapataj liwe ni sad wakwm karifea lolote ameea baikatika kila neno kwa kusal na kuomba pamoja nakushushnayo naangaika nacho mungu katika jina yesu wee unafanyaga njia pasipu na njia wewe ni mungu ameujiza nifanyie muujiza lako nyinginekee bro siku nyingine ukija tan usirudi getu usipande daradala tembea kutoka mwenge mpaka wapi unakaa bunju tembea tembea unapanda gani unalaha gani biashara zako z zinaenda tenda zako zo zinaenda unapanda gani unalaha gani kwa raha ipi ulionayo waulizawa jamani kona mwamba wangu mmoja naitwa pasta juli yuko, yuko yuko yuko yuko sauti mwanza ni ekchra pale ni dokt saizi mda huo tuna aso siu matokeo yake achua akafanyeje siu nini gaambia mwana tunapanda daladala kwa raha gani kanisa lilipo na stendi ni kilomita tan mbali kabisa kotabaratos likabatosha manda repotokotaka za tapakata ukituona barabaani kama chizi walikuwa wananiona chizi morogoro lakini hizi sahizi hizi mi ni chizi sai ukilikuta barabaani natembea najuza mwana anaomba kwanini waza maisha skujifunze paki rengi alafu katosha ramagadebosh ribadagabosh tarabagadaba ridabagaja omba wakati hauna renji omba wakati renji imekuja omba wakati hauna nyumba yes. omba wakati nyumba imekuja omba wakati hauna hela yes. omba wakati hela imekuja Boshanda, ribo kaoshandaribozataka remashata likatayaba roshanda ribozokoto barabarani unaelekea gongo la mboto na unatokea posta litoshakate yakato ramasata rikatoko shanda liba umechoka sana umefika tazara nafanyaje nafanyjemdokamwenge mi? nyumbani blipugu, walking hatuombi kwa sababu tuna shida tunaomba kwa sababu the future is too big na tukijiangalia uwezo wetu wa sasa sisi sisit tuna mandoto mandoto makubwa unajiuliza kwa kwaela gani na, kwa, we nakujua Una ideas, Haya, capital capital idea ni ni idea si ndio ya ibonge laide sindio hayai billion hana mjomba hana ambaye anamiliki maboti yaa bz unasubiri daradala unakaa kwenye unaita na uba unarudi nyumbani una est mwanangu <laughs> unafika homu unalala unakula kabisa chakula kinapita kinapitaubtu ah, sio mimi sio mimi mimiio tangu nimeingia mjini hapa jii nimeingia jumatano huyu mzee kaona watoto wake siku moja tujana jumatanohoteli nayo laa mpaka walinzi wenyewe walewi huyu mwana vipi dereva wangu mimi yuko pale nje my is mymy ye so mchungaji mwana tu namkubali ndo dereva wangu kuna sanaaksaar nimekaa ni ni pale naambia subiri hapa naendesha na, natembea mil kumi kilometa kumi ishirini alafu nampigia simu jo chuku maana ake siwezi hata kurudi kutembea um uko huku kukosana maana unaangaika wake tulio wenyewe atulainao kila siku siku unaojua unalala naye unawkua sikualalnaye baba bomoabomoa piga yan piga piganaenda kulala hivyo na kukanda kwanza mwanangu sizugi bro mimi sizugi nayoeleza na, na, na, ndo maisha yangu sizugi watu wa mungu kukusanya wale watu nafikiri pale ni matangazo tu kuhudumu hivi navyouduu nafikiri ni matangazo tu nafikiri ufundi ufundi wa maandiko amnabro sizugi mi sizugi ani mi nikijiripua najiripua hasa watu wa mungu tujiripue ttasaidia familia zetu saidia watoto wetu taponya ndoa zetu subiri mke wako ndoangaika kwenye makanisa kuomba ndimana aombea yaskiwi ndoa bado ni ngumunaangaikahuku nakuombapaka mwanaume aombe nakwambia mimi Yo. abraham anaingia kwenye kimeo cha familia yake mungu anawambia sikilize sara mkeo mungu akuongea na abraham mbele ya sara aliongea na abraham pembeni private private god need private time with you angekufunulia mavitu mengine aku mke wakoto una mkewako he you alone swala la abraham kumtoa isaka aliongea na kumtoaisakaa kuna aina ya sadaka nyingine unatakiwa uzitoka kwenye maisha yako akiniungu awezi kuongea ukaendeekabi namkewo masaa yote mwache naye kidogo kapiger mdotu yeah. no, nachati naye tunachatinayetuaye wambie oyaooya saa nne naingia kuomba kaushie kwanza takutana saa sita na unaomba kweli ukitokea mchana mwana tu yan aflani upo tu wakikuta usiku mzeni kando ra bakataya manga toshabagalau rioshaasmi siju kunena ki, kwa lugha bhuhitaji kujua naiiwatu kuanza kunena yani amna wakukufundisha ambaayasemashototo alalala anza tu kaya bababa Rini? mzigo ukiwa mkubwa zinatoka nakuambia mimi nikiwa kuna wakati maneno ya kiswahili ya taisha ya kiingereza ya taishakabaykshrd oh, oh, oh. makato kabayato malotaka baraababaa ekokoaa kitu kinaachilwa matukio ulimwengowarohonapanamatukioacn maisha ya ni wanaume Amen. Let's go for real life. Yes. mungu akubariki hongera kwa kusikiliza maneno hayo ya mungu na jua yamekujenga yamekuinua unaweza ukatufuatilia pia ibada zetu live kwa njia ya youtube na mitandao yetu mingine ya kijamii lakini pia kama ungependa kushiriki pamoja nasi kwa njia ya sadaka na jua maneno hayo yamekubariki ni kwa 76215539 lakini pia unaweza ukatuut kwa namba hizo hizo kwa njia ya whatsapp na mungu atakubariki sana