Hello, this is your pastor pasny kapolainataka nikukaribishe katika kusikiliza neno la mungu tena siku ya leo biblia inasema neno la mungu ni taa ya miguu yetu nalo linatumulikia kila mahali tunapokwenda maneno haya yatafungua macho yako inawezekana kuna gizo ulikuwa anakutana nao kwenye maisha yako lakini liko neno ambalo neno hilo unalo siku hii ya leo karibu Faith anzia mstari wa kumi karibu lakini si wote walioitii ile habari njema kwa maana isaya asema bwana ni nani aliyeziamini habari zetu basi imani chanzo chake ni kusikia na kusikia huja kwa neno la kristo lakini nasema je wao hawakusikia nam wamesikia sauti yao imeenea duniani mote na maneno yao hata miisho ya ulimwengu hmm. lakini nasema je waisraeli hawakufahamu kwanza musa anena nitawatia wivu kwa watu ambao si taifa kwa taifa lisilonafahamu nitawaghadhibisha yeah. na naisaya ana ujasiri mwingi asema nalipatikana nao wasionitafuta nalidhiirika kwao wasioniulizia lakini kwa israeli asema mchana kutwa na naliwanyoshea mikono watu wasioitii na wakaidi wa basi imani chanzo chake ni kusikia na kusikia huja kwa neno la kristo mstari wa kwanza yes, basi imani ni kuwa na hakika ya mambo yatarajiwayo ni bayana ya mambo yasiyoonekana like kule kwenye imani chanzo chake ni kusikia ameanza na neno basi na huku nako anakuja anaanza na, na ninib ukienda kwenye kiingereza ameanza na neno na kule ameanza na neno n Hame, ameenda pia imani tegemeananayotumia naepia amesematunaozunumzia baada yaibada hi yaleo kuna vitu vitatokea kwenye maisha yako now. Yeah vinatokea na no. so kazi yauipati mwakani unaipata na je yes. sasahivi uko dukani hapana ila wateja unawachukua nao no. lakini upo dukani sahizi ila unawachukua no. yes. fursa unazipata nao je yes. hizi uko kwenye mashamba unatafuta fursa ila unazipata na mfano wa wateja ni mzuri zaidi saa hizi hauko dukani kwako upo kwenye ibada lakini wateja huwapati dukani kesho unawapata nao kwa hiyo kesho ni manifestation ya kile ulichokipata leo nao so jifunze kwenye ulimwengu wa roho kuna kitu tunaita kinaita imani ni kama fuko au account ambayo kwa hiyo unajazia yale ambayo ukiweza kuamini nayo yanajaa humu ndani na unayahifadhbasi ma ni kuwa na hakikayatarajw na, hakika, na mambo ya tarajiwayo, na mambo ya tarajiwayo and then ni bayana, ni bayana uh-huh. ya mambo yasiyoonekana maana kwa hiyo wazee wetu wa vitu vinavyoonekana havikufanywa kwa vitu vilivyodhahiri kwa imani habili alimtolea mungu dhabihu iliyobora kuliko kaini kwa hiyo alishuhudiwa kuwa ana haki mungu akazishuhudia sadaka zake na kwa hiyo ijapokuwa amekufa angali akinenaanakusikia linakufanya wewe uwe na sauti hata wakati haupo kwa sabu anaposema hivi angali japokuwa amekufa angali akimena manaake nini manaake huyu mtu hayupo lakini anaongea tunamsikia manaake hata nikiwa sipo watu wananisikia may not be there, lakini wananisikia not be dodoma lakini wananisikia nawasemesha nawaongelesha ikuuhusu yes. utamke matamko ya ai wenye maihayaobaaaabchohjawaikuiw oi imani siyo imani mpaka neno la kristo limehusika kama haitokani na neno la kristo then that is not faith hakuna kitu kinaitwa imani ya kikristo hakuna kitu kinaitwa imani ya kiislamu hakuna kit inaita imani ya kibudha zile ni dini according to the bible anasema imani chanzo chanzo chanzo ili iitwe imani chanzo chake chanzo chake ni kusikia na uko kusikia kunaletwa na neno la kristo i i repeat it and I repeat it it and again imani chanzo chake ni kusikia hear me. kama neno la kristo halipo hamna I'm imani imaniimani siyoa imani sio kubahatisha wengi tumeishi maisha yetu tukizania imani ni kubahatisha ni kwamba umepiga umepigamzigo umetokea ndo tunavyoenda yani, tunaenda kama zali yaani tunabahatisha imani haibahatishwi kama imo imo umuoni eliya akienda kwa mwanamke wa srepta mpaka amesikia ko kinachomfanya eliya azalishe muujiza wa chakula sio kwa sababu eti jamaa na manguvu au na maupako no the alisikia imani chanzo chake ni kusikia na kusikia kumeletwa na nani na neno la kristo kristosio imani kama nenoalipo sio imani kunaosema hivi mi naamini au imani mtumishi na imani unafikiri naamini Na sana A-a-a. imani chanzo chake it will only start when you chakewao kama ujasikia, bro usijiamini ujasikiausijiamini haunao biashara kubwa ya imani ibada ya leo mapema aonabadaya yani oaha biashara pekee ya imani kama imani itakuwepo lazima a watu wamesikia kwanza bidii yangu mimi ili niipate imani au imani iwepo kwenye maisha yangu sipo kwenye kujaribisha kuomba au kufanya kitu kitumkint hanaongea na mtupmnaelewa nachokisema watu wa na ndio maana ni ngumu kutuambia unaamini kwa sababu ever time yu beliv kila wakati unaposema una imani lazima uwe na base au foundation imani yako imejengwa juu ya nini kwa sababu imani haiwezi kue hewani sasa kuna imani juu ya mungu sawa yes. kuna imani juu ya neno lake kuna imani juu ya uwezo wake na kuna imani juu ya tabia yaked kuna imani juu ya mungu kwamba ina imani kwa mungu najua mungu atafanya na imani juu ya mungu alafu kuna imani juu ya uwezo wake nguvu zake amen, amen. alafu kuna imani juu ya yani neno lake alafu kuna imani juu ya tabia yake god has a certain character. ambayo kwa hiyo karakta peke yake unaenyewa ukiiwekea imani umetoboa si. anaposema watu wangu wanaangamiza wa kukosa maarifa pale azungumzi tu watu kupewa shule he is actually saying hawa wakipata maarifa then they will me Koyo faith begins when the knowledge he there woaiiehe yanapokuja the more we know god the moe weno hemoe ou kwahyo imani haiko kama hakuna ufahamu kama hakuna shule kwa sababu imani nakuwajibisha imani na kutaka uwajibike binsema imani bila matendo hmm. imefanya nini so there is no faith if there is no action jamani muripo mnaelewa nacho watu wa mungu em mani Iman. chanzo chake chanzo chake chanzo chake chnzo chake. Chake. chake ni nikusikia ni naomba uongee na jirani yako mwangalia usoni hii kitu isiki ndani ya ufahamu wake Amen. Amen. mwambie hivi ndugu yangu hakuna imani kama hakuna neno la kristo kwahiyo kama ukusikia chochote ukuamini ulikuwa wee ukuaminiulikuwa unaunajua kuna ile kwamba unawaza unaamini lakini kwamba sio una unaamini ile unaamininawaza yaani hapa mi lakini sio imani yni wewe ukujiaminishawmba hapa mimi sasa leo naaminihiyo <laughs> sio faith must deliver imani lazima ilete matokeo please i want to that ikae okay. ndani ya moyo wako ili bidii yako isiwe kwenye rakadabla za watu bidii yako io kwenye kulitaka neno la kristo viko vipawa vingi sana ndani yetu viko vipawa vingi sana with a sense, with sense all in my heart viko vipawa vingi sana ndani yangu lakini nimechunga ndani ya moyo wangu nisivitumie vipawa vyangu kuwa ndiyo sababu ya imani ya watu haitadumu haithaitadu ukiweka imani juu ya nabii peke yake au ukiweka imani juu ya mchungaji haidu imani chanzo chake What did you what what did did you you hear hear hear concerning concerning that business ishu yako ya kodi ulisikia nini wsabbu wakati mwingine tunaomba you see? unaweza ukawa mahali sasa hauna matokeo hauoni, hauoni njia then you are baba katika njiabakatika jinalayesu inaomba unifanyie njiahapa bwana inaomba unisaidie munguunu atakachokupa lake Kuzapne nola kilitakupa imani na imani kijia katika hiyo, yote na wezekana. Amen. Aliwe kusema utomishia mungu skumuda pastor Chris woyakiloma akasema yevi. What God want to give you in your life, it's not a job, it's not a healing, it's not money, it's not a husband or a wife. What God want to give you is the word of God in your spirit, because that word it will make you what it talks about. mungu anachotaka kukupa na tafsiri sasa kisandawe mungu anachotaka kukupa kwenye maisha yako sio uponyaji mungu munguanahotaka kukupa sio hela mungu munguanahotaka kukupa sio kodi mungu nahotka kukupa sio watoto mungu muota kukupa sio mtu sio kitu mungu munguanachotaka kukupa kwanza ni neno lake ndani ya roho yako likiingia ndani ya roho yako lile neno litakufanya kile lile neno linachosema the word of god will make you what it talks about. kwa hiyo hatusikilizi maneno ya mungu ili tujaze noti tuonekane sisi warokole yani, yani yani yani, kila semina yupo ma yupohem yupo katika, katika ro <laughs> We have to to start coming to church conferences dtuanze kwenda kwenye conferences nikasikie neno litakaloniachia hapa kisembesembe njo kimkakati choki mkakati jua kabisa i am going there to get the word kwa sababu imani chanzo chake ni kusikia siku moja nilikuwa namsikiliza pastor ninamsikilizaastobe akasema hivi you know any message that, that does not make christ and his cross the centr then thus is motivation ujumbe wowote unaomfanya usiomfanya kristo na msalaba wake kuwa sent ya ujumbe wa mchungaji then huyo mchungaji siku hioaliunafanyatubadan alikuwa nawahamasisha tu watu na a biblia inasema hivi basi kwa sababu neno la msalaba kwao heos neno la msalaba the... oh. ah ndio hii sasa unaisikia leo anasema basi kwa sababu neno la msalaba kwao wanaopotea ni upuuzi kwahio kuna watu wako mtaani huko wanapotuona tunakuja ibadani namna hii wanatuona si malofa tumechoka yani maskini ya mungu sikuhizi anaenda kanisani kuisha kafilisika ana sera huyu basi kwa sababu neno la msalaba kwao wanaopotea ni upuuzi wanaopotea ni upuuzi k wakiangalia neno la msalababai kwetu sisi tunaookolewa kwetu sisi tulioingia kwa yesu kwetu sisi tulioamua kuokoka kwetu sisi tulioamua kuanza kufuatanafuatana na mambo ya mungu kwetu sisi tunaookolewanasema hivi ni nguvu ya mungu nauokovukiee esu nakushukuru mimi kwakunichagua na mimim saizina masindanosiptainimwalimu hmm. wangu wan mungu anamuonaanam <laughs> <Siangani ambiaga tu. laughs> kijana mamo a tunaeshimusayan uliosoma mtumishi wa mungu tunamwamini mungu kwa ajili yako kwa sababu yako madaraja yanajengwa kwa sababu yako watu wanatibiwa pigeni makoiau aliosoma sayans kile iyni ukionekana unasoma sayansi unaonekana yani uko na maisha muwasaidie watoto wenu sisi wazazi wetu wametuingiza sana chaka kwenye haya mambo muwasaidie watoto wenu kwama maisha siyo sayansi peke yake <laughs> baba angu amengangana wena d asome medicin kaenda urusi miaka saba wah, wah. kafika hapa mjini amwambia baba I don't see myself, uh, in... mama anasema baba tunategemea miimama anasematunategemeaupiahela yote ambayo watanzania wamewekeza kwenye maisha yao hii <laughs> yote nilikuwa naelezea yotenaleajinsi navyoipenda basi kwa sababu neno la msalaba kwao wanaopotea niuoiitatbes to soe thistheseno la msalabakomanake iieno lamalabmanae thes nini kimefanyika msalabani kwani kile kwanile kiicofayika malabaniito if it is not defined well kwenye maisha yetu trust me tutaendelea kuja makanisani tutaendelea kubeba majina ya kikristo naitwa uh, uh, mwangasusu mwa kipuriro naelewa naitwa josefu mwa ndambo naitwa joni uh, uh, na majina yenu ya, ya matayo luka na yoana naitwa matayo naitwa yoana naitwa luka lukau Wana amen mtakatifu patricki wa wapad nini majina ya kikristo haelua it is nothing to do with faith you can have the, way, the name of christianity unaweza ukawa na jina la kikristo but it doesn't help you in anything wat wa mungu narudia tena please i want to semen this and you understand basi kwa sababu neno la msalaba kwao wanaopotea rmemba linaitwa neno la msalaba so anatakiwa apatikane mtu kwenye maisha yangu mimi anisaidie kujua hivi kilichofanyika pale msalabani ni kitu gani what benefit it is to my life life life life life my daily life, my business life, my my personal daily business my marriage life yule msalaba wa yesu gani kudili na mimi asa kwa sababu neno la msalaba kwao wanaopotea ni upuuzi wengine wakituona tu kwa yesu anatuona marofa tumechelewa Yeah. siku hizi mwanangu nasikia unaenda chechi yeah. mm. shisha utumii kabisa <laughs> unasema situmii yes, umeacha kabisa mwanangu mm. hey, nimeacha Go, bangi squeezy, ut- ut- ut- nimeacha o uh, dhambi siku hizi mwanangu ah, nimeacha mwanangu mm. ah, mnajitaidikina You see maisha yetu ndani ya kristo yanaondoka value yake yanaondoka thamani yake when we compare our life tukiyalinganisha maisha yetu na maisha ya watu wengine please understand nimerudia tena hakunaga imani inaitwa imani ya wakristo hakunaga imani inaitwa imani ya mabudha ha -ha. imani bbinasema kama itaitwa imani kama ni imani then chanzo chake if it is faith kama ni imani lazima neno la kristo lio limehusika hiyo imani haianzi ka kusema hivi minaaminiminaaminitapatatuhela minaamini umesikia nini kinachoianzisha hiyo imani chanzo chake chanzochaemanake imani yako juu ya kodi yako ya nyumba ina mahali pa kuanzia na haianzii kwa kuahidiwa hela inaanziwa kwa kusikia neno la kristo kuna kitu nimesikia then kutokea hapo kwenye hicho nilichosikia naanza kuamini kwamba inawezekana it start by promises of people it starts by the or of Amen. Hallelujah. Amen. Hallelujah. Amen. I should sholdstie daily nipambane maisha yangu yote Kwenye. sasa nakufundisha ni sasa nikuonyeshe tunawenzako tuna, tuna, tuna manv vipiho do eavaitau niseme how do we unapotaka ku, kupambania kitu kabla ujajiambia kwamba mi inaimani kwao itawezekana sikiliza umeenda umeapl kazi mahali nisikilize mtu wa mungu Seek the word ambayo itakusaidia kuhold kwa sababu imani sio kitu kinafanyika ah, ah, au, sio sio kwamba nimeamini imeamini kwa inaendama In, sio, sio upepo unajijaza <tukio> <tukio> wala kupampushsh <distancing> <tukio> unakuwa kama litufe imani ya namna hiyo mwanangu ukikutana na kamwiba tu po na nando imani zeni wengi hapa kwenye mkitoka kwenye ibada kama hivi mnajaa makanisani huu Mna au au ai wakiwaihii kazi unaipata mwenyewe ukicheki miingo zako ianapata unasema nini naimani haupati kwa sababu unaimani unapata kwanza kwa sababu umesika aan really na kitu kinginenaanza na nenoliolisikia wao mfano imenmahawa sababu so, yani, mungu akikupa neno lake maana yake amekupa uhakika wa kwambamungu adanganyi kwaiyo imani yako haijengwi tena kwenye uwepo wa watu wengi au watu wachach au walikuwa wengi kwamba mi naweza au siwezi nachoholdi sasa hivi naholdi kile mungu alichoniambia holds my faith kinachoshika imani yangu nni ile information niliyoipata kwa mungu so what if things are not the way this aenoteihe to happen je ikitokea haijatokea kama nilivyo amini idongo nowhere i go back to what God has said ndio maana imani haiishi zoezi likiisha imani inaendelea hata zoezi ikiisha wakikwambia wameshafunga ajira na imani yako ilikuambia ulisikia na neno kabisa mungu amekusemesha hata kuambia tumeshampata mtu tuliyekuwa tunamtaka wewe misery, neno bado unalo unawambia hivi ninachojua mimi bwana ameniambia hii kazi ni ya kwangu na hii kazi itakuwa nitakaa nayo so yule aliyechaguliwa watu wanatisha uchaguzi mwingine tena ehivyo yes. ndivyo imani ilivyo bishi it ni korofi imani ni korofi na ukorofi wa imani unatokana na tunayoipata kutoka kwenye kile mungu alichokisemaandika hiyo imani inatokana na tunayoipata utenye kile mungu aieeee tunaipata kutoka kwenye ujasiri wa kile mungu alichosema kwa hiyo mimi nikija kwenye ishu impaka mtu unasema leo nikuwa siku moja nilienda mahali kuubiri ilikuwa ni <coughs> I went to Shiloh, pale ma Limawamoto, kama ma Rosinget and I alikomale, and I found this wonderful, wonderful beloved couple. Now can you imagine the story yao and how long they stayed without a baby? And then I told them what I know. God that I save, I don't God that I serve. I don't It was like uh, two years ago, if not one year ago. It was 2022. 2021, December. Then it didn't end. Nothing happened. Then, in the middle of the way, bila kujua, wakati nakutana, my dad attena kanambe a man of God. I will still don't see. Nasio nasuzamukama kwa can be. What I know, God told me. I don't care what is what is going on now. What I care is what God told me. Imani chanzo chake. what god tol me is what buil my fait not, not, not what is ot wat twa what go tod m alichoniambia mungu ndo kunajenga imani yangu tatizo lako unamsikia mungu anachokisema alafu namsikia na kama una, unamwamini una, mungu vile kama namwamii aliye kuaidi hela anaitwa nani sakika angendo ne... <laughs> then few monthes late aaanogod <laughs> shanga waitimongezeka menda mendo siptalini gafa namwambia you have uh, six month pregnance Oh yeah. ien vipi kama nikimadirisha mungu alichoniambia kwa sababu ya mazingira yaliko natokeanisemahiviwachatuombe uh, tena mimi siombi tena nakwambia hivi alichoniambia na kwamana hichohicho hata kama sionindo <laughs> kilnachosemahiv neno la mungu ni taa ya miguu yetu manake nini inatumulikia tusipoona we don't have to seeevthi we have to have the ito empaka dakikahi ume kwamba ma is moe of theoof go tha heaitsnimsikie anachokisemamsikie munguanachokisemauusu hujatafuta mungu anasema nini juu ya maisha yako siku ukijua the day you know what god is saying about you you hold into that kwa sababu nimekwambia imani juu ya mungu imani juu ya karakta yake imani juu ya neno lake imani juu ya uwezo wake kwa hiyo kila mungu anachokisema sasa hallelujah. Amen. Hallelujah. Amen. Kazi ya hii sasakazi yahibiblia kazi ya hii biblia ni kutusaidia kutupa the documentary of god kazi za mungu alizozifanya hii biblia imehifadhi matendo ya mungu imehifadhi mambo ya mungu na kazi zake ametuhakikishia humu kwayo hili tunaliita leo ni neno la mungu lakini in a real sense, humu zimehifadhiwa nyaraka za uh, habari za mungu alizozifanya kwenye maisha ya watu wake ili kutusaidia sisi kujua kwamba kumbe tabia yake ndio hii kumbe hivi ndio anavyofanyaga kumbe hiki ndo anachoweza kumbe anawezaga kufanya mpaka hapa kumbe god can go this far kumbe god can do to this extent ndio kazi yaili neno so the more we know about what god can do humu the more our faith in him Yes. Say faith redefined. Faith redefined. All I want in my life is the word of God in my spirit. Nimsiki yangu anajose kusumimi. Then I will hold into that. Wakatuwa zoruba, wakatuwa sabu. Imani ico iri idea kuvuka kumbuka kumbuka. WiFi okay. Let's go. WiFi so sit. WiFi so sit. Waifeso. Sita. imani ni silahambia man ni lahlahhii sila. sila siyo silaha ya yainatusaidia kwenye kujilinda nyakati za dhoruba na changamotochnzchk kuskia n0 anazungumza kuhusu habari za vaeni silaha zote za mungu anaanzia mstari wa kumi pale anasemahivi hatimaye ndugu zangu mzidi kuwa hodari katika bwana na katika uweza wa nguvu zakeu mstariwa kumi nakatika weweza, wanguvuzaki kwa nyasimifu kazu, bwana anaweza akawepo, ngubuzaka zikawepo, na uwezo wake ukawepo, lakini ni kumbe kitu. wewe hauna wodai. be strong in the lord and in the power of his mighty. Ko the might may be there, the mightiness of god might be there, god himself might be there, but you are not strong enough to move with him. Are you what I'm yes. okay. uwepo wa mungu ulikuwepo na, na wana wa Israel wakati wa goiatakuwepomungu wa pale paleuwepo wake ulikuwepo pale lakini akukwepo na mtu ambaye ni strong to h goliat anatukana siku thelathia anawatukana wana wa irel na majeshi yao kana kwamba mungu hayupo kuwasaidia k mtu akikaa mbali kwa haraka na sahivi mungu amewachanakini no, god is there ila hayupo mtu ambaye is red to move so the poe may be there the mightiness of god migh be there god himself may be there but howstog are you naweza kugawanya bahari yashaninanna ujasiriait ndio mana asema hiv hatimaye ndugu zangu mzidi kuwa odari katika bwana na katika uweza wa nguvu zake shoda kimeisha kina abednego kilichowafanya wa, wa, watunishe misuri mbele ya mfalme nebukadnezar haikuwa kwa sababu walikuwa na uhakika mungu atawaokoa ila walichojua tabia ya mungu wetu yuko na sisi kila mahali k wakati wanaonyesha ujasiri wao mbele ya mfalme na kusema hivi hatutaiabudu sanamu skiliza wengine wote sio waisraeli peke yao sha kimesha nabednego hawakuwa wayahudi peke yao kulikuwa na wayahudi wengine pale sohuwe na uhakika kama waliosimama walikuwa ni wanne tu wayahudi wengine waliinama kwa nini they were weak they were weak. Je, be strong in the lord uanatwambiajbs heanhe je mungu akuwepo kuokoa tumeona mwishoni aliwaokoa aliwatoa watu kwenye moto kwa nini awa wengine walinama they hawakuwa strong sroeo sikiliza wakati mwingine kuna pita unalopita na nguvu za mungu zipo uwezo wake upo ila unatepeta kwa sababu yuthink hiisnot there unawaza kama hayupo sikiliza mtu wa mungu i ni nikwambie ni ni kukosa kwako kwa hela siku moja haimaanishi mungu amekuacha tuisijara sina hela sina uhakika mambo yatakwendaje kaakaanasema ni kama mungu anakuambia hivi hiyo nja ya siku moja haitakua anasubiria tu aiyoni imani yako hiyo ya siku moja tu then the next day, a door is imani haitufanyi sisi kuwa lezafea imani haitufanyi sisi kuwa ma- manyama manyamauzembe madungadunga tu imani haitufanyi sisi kuwa matepeto yani tumekaa tu tunasubiria everything tukiamini tu kidogo mungu amefanya haleluya tukiamini kidogo tuki mungu amefanya amen no imani natufundisha kuwa na misuli resilient kuwa wabishi imani natufanya tuwe wabishi sio kwa sababu hatuogopi tunaweza tunawezekana tunaogopa kabisa lakini tumeshikiria mungu alichotuambia kwa sababu imani chanzo chake ni kusikia simba anatisha atishi najua anatisha lakini nachojua mungu amesema yuko pamoja na mimi hata nikiingizwa ndani ya tundu la simba najua nitatoka salama tundu la simba liko mbele umeambiwa usiabudu usiombe kwa mungu mwingine nini nina uwezo wa kutunisha misuri yangu mbele ya amri ya mfalme kwa sababu ninauhakika na mung lichoniambia abbu inauakika na mazingira mazii i mungu alichosema kinaualisia kuliko mazingira you know. unayoyanho umeelewa meelewa yes, mwambie tena jirani yako mwambie mungu alichokwambiasiuongee naye mwambie mungu alichokwambia unacho unacho so unachokionahaui tena nini kinaendelea inakuwa mungu amesema niniunu mnaielewaai yo mimi sitafuti ubabe kwenye maisha au kwenye biashara mi natafuta neno kwa sababu lile neno litanipa imani imani ya kumwamini mungu kwa next kwanextfe ya maisha yangu when you need next nex what do you do do you trust god for the next theexte then you need the word because the word will will begin faith will start Faith. anasema kwa hiyo imani wazee wetu walishuhudiwa anasema imani chanzo chake ni kusikia na kusikia huja kwa neno la kristo if it is not the word of christ then it is not isnotait kilichokufanya uamini kwamba unaweza hiyo kitu ni nini most of the things you looked at your certificate uliangalia vti vyako then you believed hata kama vyako viko clean claan you must have the the you must have the word to assure you that thatthe you ae beginin god is there yes. imani is not moe about imani sio mshawasha ile shawashaktuajamana naimani huyu imani sio bro imani sio kusema unaweza ukajukuta unapiga zile lakini hamna matokeo yetu kwenye maisha maishay and we have a lot of people who do the huribasika. and there is nothing to show because in a real sense they don't know. they don't have the word of god. the huribasika, most of the huribasika guys. Mayengo. hallelujah. amen. tuliomba zilikuwa siku sita za upako tuliomba tuliombahiyo sio imani imani chanzo chake kwenye ishu yako ya kodi umesikia nini yeye awezaye kutenda mama makubwa kuliko yale tuyawezaye kwa kadri ya nguvu itendayo kazi ndani yetu mungu unaweza kutenda kwa sababu hiyo ninakuamini watu wauuliza wewe mbona hivi mungu atanipa ndani yako unaposema mungu atanipa haitokani na uhakika wa mifumo e-e. amesema yeye yeah, awezaye kutenda mambo makubwa kuliko yale tuyawezayo na tuyaombayo kwa kadri ya nguvu itendayo kazi ndani yetu How sure are you kwamba hii biashara au hii kazi ni ya kwako this time ameniambia nitafungua malango ya chuma mfano mtu anakuja anasema anasemapasta mimi nataka neno la kunisaidia au mimi nataka maombi unajua unajua mungu sana unajua kuna kakitu fulani hivi ka kanisa la mungu tanzania yaani kametudumaza kametu fulani hivi yni si tunaamini lewa yani si tunaamini mtumisha kisucha faya ndo tumepokea yi yani mtumisha kiomba ile siriasile watabaya kwacera <laughs> si hapo ndo tunaona yaani hapa mzee faya ae wene unaondokamtuwa mungu imani sio mawimbi ya mchungaji ya sautia kaigz yes. i mbwemwe tu hizo ni tunaita kwenye sound tunaita <laughs> mitembeo ya sauti halleluja. Wa sauti. ile oh, jina leo. Bro, imani chanzo chake ni kusikia ili huyu mtu awe na imani hakikisha amesikia na huko kusikia awe amesikia neno la kristo unasikia ile mtu anasema anasemaanashuhudia ulisema mungu ametuambia 45 so mimi nikaenda nikafanya 4 mfanomu anasema hivis ulisema neno la mungu limekwambia kwamba niwambie kitu watu wa mungu hii kitu itawasaidia sisi kwenye kizazi chetu tuacheni kwenda naukristo ma- ma- ma- wamhemko si tumaanisheni tutatoboa mwanangu mungu atatusaidia tu Amen. we twende hivo hivo yani ustake vitu vikawa vyipesi sana vikiwa vypesi sana havina ladha hivihivi vikiwa viki ii nae nakua nkiiskmbi kikiwa Na wewe kuwa yani, sisi iinaweekuaisisitusiwe sio watu wakutaka ilb oh, katika jina la yesu yesuaja kupangilia maneno mazuri kwenye hiyo sio manumasrfwamalaika wanaimba na mchana wana usiku wamekuzunguka mbele zako bwana wanashusha taji zao ap tkuomba nitumambia mungu afungue mlangou malaika wanashusha taji zao e eh, bwana miguu yako umeweka chini ya dunia <laughs> mbinguni ni kiti chako mungu neno lako linasema umezungukwa na jua aeluya bwana nachelewa sana it is to be this way mungu umesema Hey, tizameni ndege waangani hawapandi wala hawavuni lakini bwana anawalisha kwa sababu hiyo kwa jina la yesu sitakosa chakula hapa sitakosa pakukaa hapa Amen. acha hizi achana hizi hey, baba mungu neno lako linasema o makerubi wana mabawa sita bwana matatu yamefunika juu mengine amefunika katikati mengine amefunika chini ya miguu yao mungu bwana imani chanzo chake ni kusikia mpaka umeamini unapotuambia umeamini umesikia nini that's the first question you should ask yourself na ulisikia ulichosikia umesikia kutoka kwa nani kutokasaau kinatakiwa kitoke kwa kwa Christo. kwa kwa kristo kristo kristo sio kwa kristo kwa kwa kwa sababu kristo ia neno la msalaba yeye aliyofia msalaba anasema kwao wanaopotea ni upuuzi bali kwetu sisi tunaookolewa na yeye ni nguvu ya mungu na wokovu ndani yake iko nguvu nasema hvi nayaweza mambo yote katika ingeeasemahivi cri anasema nayaweza mambo yote katika yeye kristo atutiae nguvu ndani yake kristo iko nguvu ya sisi kuweza ambayo anatushinda unaishi kwenye maisha yako naja matangazo ya waganga je unasumbuliwa na unasumbuliwa una na mpenzi kakuacha kakuachasasa unaweza ukawa unaishi kwenye maisha yako and then things are not moving the way you want them to move and then you are struggling to do things haianzii kwa kushusha f nitakwambia jambo la ajabu sana alafu tuombe sikia hii kama imani chanzo chake ni kusikia na kusikia uja Christo, kwa neno la kristo tukubaliane kwamba wote waliopai faith kuna kitu walisikia then wewe unapo faith unaposema hapa tendo la imani kumi na moja ile inaonyesha kitu naitwawale yani watu wa, wa imani wote walioonyesha imani kwenye, kwenye bibilia i wameandikwa kwenyeibrsura ya kui wote wale i mfano sisi tunajua kwa imani yoshua aliaungusha ukuta sindio lakini je alisum ali fire, ali baba katika jina jinayesu tumekuja sasa tumekuja mungu tunatetemesha ukuta hear what god is is is giving instruction Kwayo, there there no faith if there is no instruction wengi tuna panic kwenye imani zetu naania tumeamini kumbe hatukuamini yu iemy sistukuaminigi wewe Ukuwaminigi. faith will never action must be followed by instruction in the of fact mpaka unatenda unachokitenda unatakiwa umesikia umesikianikuwa siku moja na, naongea na muheshimiwa mbunge wa makete rafiki yangu fsana ananiambia hivi the day ambayo alikuwa na inspiration ya kwenda kugombea ubungu okay. akasema hivi baada ya kufanya maombi na nini akajisikia kurudi makete fomu alipokuwa amepiga magoti anaomba akasikia sauti namwambia nenda bungeni dodoma ukifika dodoma alikuwa alikuauko daressalam ukifika dodoma nenda kwenye mlango wa bunge kausemeshe mlango wa bunge mara tatu kwamba narudi hapa nikiwa mbunge narudi hapa nikiwa mbunge hapa ana mt yoyoteupande wanguana na mt yoyote ia a ongo lembao wanaiko mi ai ananiambia niende pale pal naiwambiahiv fndisha la na mungu linakuja kwa namna tatu linaweza likaja kwa namna ya nnaa umesoma ukaliona neno la mungu linaweza likaja yako linakusemesha ndani ya moyoni you know, you know, hivi moyoniivondo wangu anaisikia sauti yangu asa hivi sasa anaiskia kama ni sauti ya mungu kama mungukama ni kondoo wake utajua. Utajua tu utaijuutjuu anaongeaaaandowangu anaisikia sauti yangu kusema yangun nhitajiakilisha e yako ya mbingu iko sawa manjunganjunga yasiwepo so that god can speak to you amen, amen. so anadriv yuko njiani anaelekea makete iringa katoka tayari salaam amefika morogoro pale nikamwambia nikamambia jaribu lako lilikuwa liko morogoro kasaabu morogoro ni njia panda ya kwenda iringa na kwenda dodoma jaribu lake ilikua liko pale morogoro je utasema hivi ah, itakua wa na mawazo yangu ya mahali unasikia sauti hivi vua tnfnyhalnstnwmbivndo mm. uchawenyewe naniwambie kitu watu wote wa kwenye biblia walio faith haijafanana na mtu mwingine vof them alisikia specific ya kumuhusu yeye kwenye ishu yake sa e taaifan na yajukaakogohivo huy hivi hivisafari hii faaiki imani ni yale matendo sasa unatoa wapi matendo kama mna maelekezo natenda nini ni yakobo ndo anasema imani bila matendo imekufa si right? sindio yes. imani bila matendo unajua yes. kitu kilichokufa kilichokufanamaana hmm? yes. yeah. hamjui vitu vituivyokufa mewauliai mnajua vilivyokufa kwa mfano unasema hivi ngombe amekufa amefia wapi bandani zp ko babona mani iia nayo ia nayo maana watu wana frustration kwenye wa kristo kama, kama wat lake waitoaimea liko morogoro angeweza newez vi... mm. well, smahmi namwamini ananaskia kauri za olokole namwamini mungu najua hata nisipoenda neno langu litafika kwa man wacha tu niende iringa one time siku nyingine nikipita nitapita alipofika morogoro akazunguka runabout akanyosha dodoma now kwenda dodoma ni safari ambayo haukuwa imepanga ili iwe imani lazima kga It will cost you suunao kwenda dodoma ni mafuta yanatumika kuna risks za barabarani t right? yes. afike pale azungumze azungumze baada ya kuzungumza amalize then asimame asema hivid anafika kule anapitia vipindi vigumu wakati wa uchaguzi unaweza ukasema hivi aarudipal kamu alichoniambiaaiwabi anazungumza mwisho mungu miambia ni narudi pale kama mbuso yes. so, no wa <laughs> mkwawapo wengine mnapambana kupata nafasi mahali fulani naomba niwambie na leoi So, liafanya maji akasuumia seemmoja pakaaonekana ikaonekana kwasababu hiyo kwa jina layesu nafasi yangu ipo nafasi yangu ipo kwa sababu gani mungu ana uwezo wa kuyaondoa maji yes. akatengeneza nafasi ikawepo Like so, mtu aliyejaa neno la mungu asa neno la mungu sio kwaajili ya kupigia watu mkwara kwamba unajua mata unasema unawalingishia una watu vifungu vya bibilia nasoma sana neno mtumishi na ndo wakristo wengi kwenye makanisa ya kilokole neno neno lakini kilokoli walivyoaa nennw we don't start the hweto do ili tunapoubiri we doch theoomaubiri ana nguvu sana ukizihubiri shuhuda kuliko kuhubiri manenoamtaak ndugu zangu yafaa nini mtu akisema ya kwamba anayo imani lakini hana matendo je ile imani yaweza kumwokoa ikiwa ndugu mwanamume au ndugu mwanamke yuuchi na kupungukiwa na riziki na mtu wa kwenu akawaambia enendeni zenu kwa amani mkaote moto na kushiba lakini asiwape mahitaji ya mwili yafaa nini vivyo hivyo na imani isipokuwa ina matendo imekufa nafsini mwake lakini mtu atasema wewe unayo imani nami ninayo ninayo matendo matendo matendo matendo wewe unayo imani imani imani na mimi yako yako pasipo pasipo kwa nini nionyeshe imani yako pasipo matendo kwa sababu ulipochukua imani imani ilikuja na maneno fulani imani haikuja kwako from It started with words. chanzo chake ni kusikia kwayo imani imeletwa na maneno ilipokuja na maneno ukae na yale maneno kwamba hey mesiahaelua uh -uh. when you heard what did you do afte ymfano mwingine azhivi mungu musema wewe ndiwe mchungaji wangu sitapungukiwa na kitu mimi nitamka yakuwa sitauniwana ktusaa so, yes. alafu asubuhi unaamkauu meme umekata au unahela hata ya ruku unaanza mungu mwenyewe anajua imani itakudimand yu ang on there for the way thewe to tobeid kasabu tendo la imani nalotakiwa hapo niwewe kutuambia hivi kweli unaamini mungu ndiye mchungaji wako yu hav v hat yu kll unayeza nikimpigia ngasusu mwakidangisa fast ela imeingia bwat you know bwana ndiye mchungaji wangu sitapungukiwa na kitu sasa sisi sasa nakuonapo kama nakuona dadaangu angu naanza nasiwa hvi hali nayoipitia mungu na, na yeye anaijia anakaa ndani yangu, yangu <laughs> afta kiandiko kitakachokupa uol yakupiga simu ana uwezo wa kuletea watu kutoka mashariki utnmi naamini o atanipa hela kasababu hiyo nampigia lakini ulianzaga na nini bwana ndiye sitapungukiwa kwiyo mungu anakuchora tu nakchek okay. mwenyewe anaamini kanipiga changala macho so ia unaitia imani yako ukilema kwaiyo inakuwepo lakini haina uha ma iliyokuf nenda kwenye kitabu cha naomba kwanza umwambie jirani yako chochote mungu alichofanya na watu wake kwenye siku za biblia aliwapa neno lake kwanza na hilo neno liliwapa imani imanihsanomba wow. nikuonyesha kitu cha kidogo tu a kitabu cha aibrania sura ya kumi namoja maana watu wa mungu utakiw kulijua neno kwa kubatishaimoja anza kusoma msiwa wanza basi imani ni kuwa na hakika ya mambo ya tarajiwayo ni bayana ya mambo yasiyoonekana maana kwa hiyo wazee wetu walishuhudiwa kwa imani twafahamu ya kuwa ulimwengu uliumbwa kwa neno la mungu hata wait. vitu oh, oh, wait. Wait. Mstari watatu, kama mstariwatatu ulivotegeewhaipanaow k twafahamu ulimwengu unuuafaa kwa imani twafahamu sasa wengi hu mstari wanaosemaga hivi kwa imani twafahamu yakuwa ulimwengu uliumbwa kwa neno kwa imani twafahamu kwa hiyo um, imani, A-a. imani, imani na cha kwanza ufahamu So faith gives us imani inatupa sasa ah, nyinyi hapa muone kitu lakini imani inakupa kuona inakueleza nini kilichopo hapo umeelewa watu wa mungu yes. kwa imani twafahamu tunafahamu nini ulimwengu Uliumba uliumbwa kwa neno. kwa neno la mungu eh? hata vitu vinavyoonekana kwahiyo vitu vinavyoonekana havikufanywa kwa vitu vilivyo dhahiri ambavyo vipo so imani tunayoizungumzia hapa imani inachokifanya kwa... okay. nikisemaga so, siku tunazuumziaeesemga sikuime alichosema arafukili alichosema kimenipa ufahamu Koyo, what faith kwahiyo inakuja kwa kusikia arafukili ulichokisikia kinakupa kuona njia pasipo na njia kinakupa kuona kuwezekana pasipowezekana kitu ndio maana anasema hivi kwa imani tuwafahamu ulimwengu uliungwa kwa neno kwamba vitu vinavyoonekana hivi leo havikufanywa kwa vitu ambavyo vilikuwa l ashikiwo vituvot navoviona havijafanywa kwavitu vinavyoonekana omanake kwa hi vitu vimetokea mahali pengine kabisa lakini imani ndo imetupa ufahamu ah, kumbe hapa kwenye maji kuna ardhi pia week mtu wa kwanza kuamini alikuwa ni mungu mwenyewe okay? nkwa imani tuwafahamu ulimwengu uliumbwa kwa neno aliyeumba nani ni mungu aliyeanza faith wa kwanza ni mungu mwenyewe uya so Amen. kwa imanituwafahamu ulimwengu uiumbwa kwa neno kwahiyo imani ilimpa ufahamu wa kuona majani katika nchi kavu imani ilimpa ufahamu wa kujua kwamba ndani ya haya maji kuna uwezekano wayo mimi naweza nikawa niko mahali kwenye mambo yangu tu kwahiyo nikisema nimeipokea imani imani nanipa kufahamu kwamba hapa ninaweza kupata wakati hakuna posibilit ya imani nanipa kujua kila kitu ambacho wengine hawajui imani nanipa kujua imani inanipa kuiona njia mahali pasipo na nanjiahivi kwa imani twafahamu oinsani inatupa uelewa katika huo ugonjwa kuna afya pia katika ilo giza kuna nuru katika huko kukosa kuna kupata katika kushingwa kuna kushinda wengine wote wanaweza wakaniona kama nimekosa butb natwao wanacheka nahania wamenishinda em asa kama imani chanzo chake ni kusikia manake tukubali sasa wote walioprakti imani kuna kitu walisikia anaanza wa kusema hivi kwa imani tofahamu yaku abili alimtolea mungu sadaka iliyobona yes. anasemaje kwahiyo alishuhudiwa lenena walishuhudiwa maanayake watu walisimama kwenye koti kama mashuhuda kwahiyo imani haiishii tu kwenye kusema hivi naamini sasa naamini no kumbe kuna mashahidi ndio maana bibilia inasema wenye kitabu cha warumi sura ya kumi bania sura ya kumi na mbili hiyohiyo hiyo, baada ya kumaliza kuelezea imani sura ya kumi na mbili kuwa tumezungukwa na wingu kubwa la mashahidi namna hii basi na, na tuweke kando kila mzigo na kila dhambi ituzingayo kwa upesi dhambi sio zinaa dhambi sio uongo dhambi sio hayo ni matendo au fruits of sin hayo sio sin sin ni nature. sin ni nini dhambi ni ninivia hivi chochote kinachofanywa pasipo imani hicho ni dhambi chochote kinachofanyika pasipo imani bibli inakiita hicho ni dhambi maanayakeii chochote nachokifanya oh sikia chanzo chake ni kusikia kwa sababu abiri anapotoa sadaka kinachoifanya sadaka ya abiri kuwa bora sio nyama sio aina ya sadaka kinachofanya sadaka ya abiri kuwa bora ni namna alivyoitoa sadaka sio aina ya sadaka ni namna alivyoalitoaje waimani abili kwa, kwa, kama kwa imani imanichanzo chae ikusia manake abili alisikia kwanza juu ya uwepo wa mungu na abili nie ee ate adam kama abil niaaa then tukubaliane adamu aliwafundisha watoto wake kuhusu mungu waliyemwacha kwenye bustani ya edeni na by tha ti mungu alikuwa wameshawaacha kwenye bustani ya edeni. huku nje ya bustani walikuwa wako peke ao na wakati wako peke yao wanatafuta namna ya kumpata mungu tena a aliwaambia watoto wake sisi Fikiri, baba anaulizwnawatoto wake asiyetu ni inihst yetu ni niniwanawambiasisi tulikwagna nu eye staaiaaiameaerubiuu tulivoosea kwamba adam na mke wake walikua wanatoaga wapi kutoa wakati kutoa kumefundishwa wakati kama alitoa kwa imani then tukubali alisikia alisikia kumbuka na kusikia uja kwa neno la kristo spirit i neno lililokuwa inspired kwa kristo heluyak lazima adam kuna namna aliwafundisha watoto wake kwamba jamani kuna mungu na ili mumpate huyu mungu so, kutoa sadaka he didn't give by faith hivi ikawa hatimaye kaini haeluya nilimsikia mtumishi wa mungu mmoja akasema hivi kuna sadaka ambazo zinaitwa hatimaye unatoa tu kwa sababu ni hatimaye kwa sababu tu kipo alafuanasema hivi ikawa habiri naye akaleta <laughs> wazao wa kwanza wa wanyama na sehemu zilizonona mnapowaona watoto wa adamu wamesimama kwenye madhabao hawajatoa sadaka kwa sababu tu ni kitu alichokiiga kwa baba yao the head, walisikia and then mmoja akaamini kwamba hiki tulichosikia ni halisi nikiwa cha kweli kwa hiyo nampelekea mungu hii sadaka kwa hio ntafanyaje h kilichomfanya bili apokeeadaka hei namna unavyoitoa tiijosha mweshimiwa mtumishi wa mungu ambaye amelala aliwai kusema hivo theman youd thi in theo namna unavyofanya vitu kwenye uwepo wa mungu ishu sio tukuomba ishu sio tu Isu kutoa ishu tukufanya vitu kwenye uwepo wa mungu How do you do it byi kwahiyo iwe ni milioni kumi au iwe ni elfu tano kinachoitoa sadaka kwenye mfuko wangu kwenda kwenye madhabau akitakii kuwa ni zoezi na sadaka I nimesikia watu wakitoaga kwako unawabariki kwa sababu hiyo na mimi leo nimekuja kukupa hiki kidogo Amen. unapeleka vipaji pal za bwanau melewa nacho kisema anakuja mstani anaofuata nasahivi kwa imani nuu pokua mtmzima alikataa kuitwa mwana wa binti farao nasema kwa imani musa alipokuwa mtu mzima alikataa kilichomfanya katae kilichomfanya akatae, Kilicho akatae. sio kwa sababu hapendi kwa fara akataa anasema kwa imani klichofanya katnaema ka manina unajuankwo musa aliyoisikia ikamfanya awawkwa okay. imani rehema aliposikia habari za kufanikiwa na utajiri alikataa kuitwa ha, ha, kwa kuitwkihakatai kuitwa maskini mm-hmm. amesikia kuna kitu amesikia kinachofanyaemeopomnamskinainapapigi am am am am am tu kelele kuna kitkuna kitu, kitu kimekua huku ndani ya moyo waketheo tafakari maneno yake mchana na usiku nasema tafakari wa moyo mtu huamini hata kupata hak hak yanini haki ya kuwa na hicho anachokiwaza haki ya kuwa na hicho anachokitamani haki ya kuwa na hilo anaoliona haki ya kuwa na hiyo ndoto lakini kwa moyo mtu huamini hata kupata haki akwa kinywa akimaliza kuamini kwa moyo, moyo aende kwenye kinywa kwa kinywa mtu anakiri hata kuupata uokovumanae kilichokaa ndani ya moyo hakitaki kubaki ndani ya moyo kilichokaa ndani ya moyo kinatoka kwenye kinywa kwa hiyo kama kwama cha, cha chake ni kusikia then moyo unataarifaukishtaarifa mungu amekwambia utakua kichw nasio mkia moyo wako umeamini wewe ni kichw nasiomkia haitokei mpaka umetamka unaposemahivi mungu amesema nitakua mkia. kwa sababu hiyo nasema mimi ni kichwa Amen. kwa moyo mtu uamini hata kupata hakihen kwa kinywa mtu anakiri so waukiri kwa sababu unajisikia kukiri kwa sababu ukiri ni mzuri unakiri kwa sababu kuna kitu kimeanzia moyoni Yes. so maneno ya mungu yanapokuja kwetu yanaenda moyoni yana uonvicti moyo yanauonvisi moyo yanauambia moyo ii hyu c43 korinti c4343kins4 akini kwa kuwa tuna roho ile ile, ile ile ya imani ambayo alikuwa nayo abraham nayowatu yes. yes. wa mungu kule nje ambao mmebarikiwa sana mtafanikiwa sana nisikie kelele za shang kama mko nawakubali Na sana, sana. ile ko ndaninawba kwa imani twafahamu uwepo wa mungu uko hapa hata kama wao wako ndani ashanga muujiza anatokea kule ndani u aliyeko huku, huku ndani anaishia tu kuondoka na a kiupepo paleiuesiku moja yesu aliwajiza wanafunzi wake hivo e, mlivyoenda nyikani wakati yoana mbatizaji anabatiza mlienda kutizama nini kauelekakicheza ka, na upepo au mliea utiaitakuuliza umekupuskilih kidogo ene hata kama kw saspangbo ninajua jambo moja mazingira yangu ya ibada yatageuka kuwa mazingira yangu ya kila siku People are you there? Yes. Kuna mtu anaelewa imani leo? Yes. Come on, if you really really understand what I'm teaching today, can I see you here? So I believe tukutoka hapa baada ya ibada You know how to walk by faith. Yesu kwa sababu tuna tumeomba, tumemaliza kuomba. Baada ya kuomba last week, miujiza imetokea. Lakini nia ya Mungu sio tupate miujiza ya baba we have to walk by faith walk by faith man it has to be our lifestyle yes. miracles should be our lifestyle amen We apply, yani una apply mahali si kwa sababu ametangaza kaziwsabu kuna sauti umeisikia bwana amekwambia hivi ni saa yako ya kuwa na kazi apl kwenye shirika lile pale mimi nakupa kazi wenginew htujatangaza kazikuna mungu ameniambia mbinguni ameniambiana kazi yangu hapa amabaadaabadai yaleomesikia neno nasema hiv mungu aliwambia popote mtakaokanyagwanakushanga peke yako Hallelujah. upo kwenye kiwanjabukw umependa kiwanja mahali na umju mwenye nacho ni nani una ni? una laki moj agia tilamcan chukua tipa la mchanga mwaga kwenye kiwanja cha mtu mwenye nacho atapatikana nachoatapatikanaknumeeeye kiwanachnhkekdae umekaa umeona kiwankiwanja yani kizuri mwenye nacho simjui kiwanja kizuri mwee la sitautaoilamc mwaga atapatikana tu kila ardhi na mtu mjini simjuisijj si agiza vijana wafyekekwanielfu heakitu gani sha, sha, sha. alafu uko bpale unazunguka zunguka namna hii inayoweleza ndo kitu lichokifanya mimi nazunguunumjwenea oleole oole katika kumbukumbu zangu eneo langu lilikuwa liko hapa bibli nasema tutamiriki vitu ambavyo hatukujunua <laughs> wala hatukujenga nafikiri tunamirikije unafiiri tunamilikije unafikirianawalia niambie nishingai litumia kunu ilinj biisema mungu alimwambia hivi tembea mapana na marefu alafu mahali unapopita nimekupa hei akaanza kutembea mapana akatembea na marefu bl sio leo ah, waliopo saizi wana nguvu kuliko we haujatimia bado uovu wawamoro niwasikiliziesikilizie kwanza uovu wao utimieumb kumbe wakati mwingine ilimungu amgonge mtu mung ahaki ili mungu amgonge mtu amgongi kama ana alimwambiarah uovu wa waam haujatinia ba kwaiyo tunafanyaji skiizia kwanza aa nzinu ili asira yangu ikijaa nawapiga kapig kwa hiyo wana wa isrel wasidhanie kwamba wakiwa utumwani ni mungu amewapeleka utumwani nisikilize mtu utuamu. dada yangu kaka yangu inawezekana sahizi uko misri unapitia mateso nikuambie kitu mungu anasubiria uovu wa amuri utimie kuna kiwanja chako amekushikia mahali ndomana anasema mm-hmm. kwa neno la msalaba kwa wanaopotea ni upuuzi niniso i tukianza kuambiwa kristo alipofufuka tulifufuka pamoja nayo kwahiyo nini vipawa vyako lifufuka akili yako lifufuka mwingine akiwasikiliza nasemamaskini aki aki wa kristo kwao wao wanaamini akifufuka mt a jamaa wana dini kali sana ko watu wanatuangalia jamaa kama mataira flani hv yamekusanywa sehemu moja yanaambiwa ujinga oh yes neno la msalaba kwa wanaopotea ni upuuzi kama haijawa upuuzi kwa wasio na imani bado sio imani elewa kama haijawa upuuzi kwa wasio na imani bado sio imani ema tuna roho ile ile ya imani, sema, ile ile ya imani. Ile ile imani. ambayo abraham alikua nayo ambayo musa alikuwa nayo ambayo daudi alikuwa nayo sema hiyo imani na sisi tunayo sitaki uishie kuwa, kuwa mkristo wa mihemko kwambayani lile kanisa lina vaibatwhivi yani so vitu vya imani sio lazima marafiki zako wavijue sana na wakati mwingine ili vio vya imani mungu anakutenga na wat nanakutenga na watu kwanza, kwanza. umewahi kuwaza kwa nini yesu ili afanye muujiza wa kufunguamch bibi hivi alimtoa nje ya mji sifanye masiara kufanya muujiza wa kuondoa kuweka macho ya kipofu kwa kutumia matope watu wanakuona yaani kuna mirako nyingine you have to do when unapiga unapiga mpaka wenzako nakuja unatukamba hawakatiyoare wokinyour aithwakatiunafanyia una kazi swala lako la imani na maneno ya mungu plesichambsio kila mtu atakuelewasothenor aith na nikuambie kitu faith with works with joy imani inafanya kazi na furaha it woks with jo wen thereiait aoait os better ithe Allow people to disappoint you every time, every now and then. Habana work in chamber. Hallelujah. Amen. Slowly but surely, you walk by faith. Na imani na you God has dealt in what every one of us the measure of faith. muamemjalia kila mmoja wetu kiwango fulani cha imani kwahio kila mmojawetu ana kiwango chake cha imanithen w havto grow hivyo viwango tuvikuehivyo viwango hautakii kudumaan kama imanchano chake ni kusikiamawatu wa mungu kwa sababutauko mtaani huko tuzalishe matukio ambayo i mdicembauakanatakiwana yani cha mtu bahatimbaya aiaaitueeke sehem aliyotuandaliasaa bwa utatuodolea mei na ebsi eehiumtumishiiombipatesiwei uombea miminenaunayotaka nnda kamuone mwenye dukaamieaaa naomba kujua umeokoka oomba ni nijue hili duka lako shiatawahadisia tu marafiki zake jamanunatu amechanganyikiwa alikuja mtu chizi hapa wakati anafikiri ni uchizi <laughs> kwenye ulimwengu wa umepanda iumepanda kitu, Amen. Umepanda kitu. Amen. siku moja kuna mtu mmoja wakati niko morogoro aliiapig kupigwa aeatetemaansa kanisa kule kasanga naenda naenda naendapembeni yangu alikeo mgangawa ke anauwezo wa kuchapa hewa hivi na mtu yuko mahali pengine anacaa anafil nachapwaakasema i dogo amekua kuanzisha kanisa huku aniu iia anmekchimaai aliambiwa namungu usiogope maana na watu wengi sana kwenye mji u itakuita takutuma uene mpaka ka kannakujificha naumba uneo lingine dai afan da angekua namb amejificha nyuma ya jeshi katika matukio ya kutosha naipak una mafutombeumemaliza unaitamkia manenonamwagia una majika una chiyuombe yes. napokeaupa siku ya kwanza siku ya pili siku ya tatupinangawnznu ya... atawapigaiaalipofika <laughs> pale akauliza akasema hivi mfilisi asiyetairiwa ni nani hata hayatukane majeshi ya mungu wa israel akauliza atapewa nini wejua mtu akisema atapewa nini maanaake the matter is already concluded and soved and ended tell me the salary because this job is clearly done as to him anasema hivi mimi ni mungu wa ibrahim isaka na yakobo ni shikae maagano baba yetu ibrahim aliingia na mungu kwenye agano la tohara ndio daudi anasema hivi neno neno neno la kristo kristo neno la anamsikia daudi anasema hivi mfilisti huyu asiyetairiwa nini anataja kutairiwa anajua that is the of the of kutairiwaasababu anajuwa kumpiga goliati ni covenant kwa kuwa hayuko ndani ya agano then aganob im done with him. mungu mngu angemteteakaa neua ndaniya aaheke mkono akutaftaapwaa da asmama akachkua ombo akangia The man hakuwaza maramili kwamba jiwe litampiga au alitampig ltampata autaat e i on m side inot i in his sie o his mae wakati mwingine ukifika kwenye intv ulizia maswari samani wemokoka hapana <laughs> neno la msalaba kwa unaopotea ni upuuzi bali kwetu sisi tunaookolewa ni nguvu ya mungu na uokovu ni nguvu ya mungu na uokovu tunauhakika na nguvu yake tunauhakika na uwezo wake kwa nini tumeamini neno la msalaba Amen aibu yako ndio masi wako nab unaomaa kwanza ni ya kuondoa unaweka mikono ni katikati yenu hapa kuna mtu yote na mtuyoyote naola mko kwenyen unawavuruga wenzako weako amekazanaaunamwaminimlungu mm, mambo ya mungu siokiivyonaamba tayari wa kwanza nimemtoa <laughs> ukimpata aliyookoka kama wewe akwambia hiv unamwamini mungu kwa neno gani mana mi najua hey, hey, imani chanzo chake nikusikia kusikia na kusikia uja kwa neno la kristo Christ. kristo ameniambia amenipa you see, it's like a joke hindivyowatu wa zamaniwalivyokuwa walikuwawako mbele ya simbathemanakataa kuwa na matukio kawaida, kawaida. kawaida, kawaida. ya kawaidaaida uanakataa kua na imaniya kaaida lipande neno lako ndani yanguamkata mmojaainaniambia mt mojam amenie ameniambiaau efanya nimewasaidia wengine kuja kwa yesu atanikomesha ataniloga nimeota hadi ndoto ananikimbiza amesema atatukomesha mimi na wewe kaambia naomba uweke confirmation na mimi alinitaja i love war. i eat war eat for lunch I am an is our lunch ay amesema atahakikishaatmyoni mwangu nikawaza nikamwambia hivi biblibuwakati naongea naye nikasikia no limedondokahno inasemajiaadamu nikam kidondokayananyauka kono mii nikasema hivi nawaangalia wanadamu wote ambao awana mungu kama majani you doh me yaeikrasif iut yoursouce yuaededii ee Baga. kwa, ya kwa sauti yako yote lakini kwa kuwa tuna roho ile ile ya maiilivyoandikwakama ilivyoandikwaaina ilivyo kwa sababu hio nalinenanaliaminikwa moyo mtu anafanya nini Then, kwa kinwa anafanya niniso kile ulichokiamini kikupe kusema kwaho si na namka suunza kusemahi mi mzima umeamini niniochochote unachokisema kuanzia leo kitokane na kile ulichoki unapozungumza juu ya afya yako ao beived umeamini niniuami nini? anasema nimeamini kwa sababu hiyo nimesemaso ninachokisema kiko na nilichokiamini na sababu io aamin nakwa sababu hio nalinena sisi natwamini na kwa sababu hiyo twanena kwa hiyo hata maombi yetu hayatakiwi yawe kwamba kutokea kwambababkutokeawapichochote kinachokuja mdomoni mwako kiwe nimeamini kwa sababu hiyo unaposemahivi mimi nikichwa kwa sababu nikwambie kitu unapotamka maneno ndo mana wengine tukitamkaga matatizo yanatokea haraka kuliko tukitamka mema ks kiukwelimatatizo tunaamini tuayo mema htuamnkmatunazungumzaga kwku nikichwanachemka lakini kiukeli kicwan moyoni mwake nasema sofori hili kuisha umetoka kwenye ibada hapo ibadahapa pokeaukiingia uh, umundani kwenye hili, hili eneo mpaka nini nanini yaninaonaa kama dunia nzima nimeikunja kama karatasi haeluya Na kuangalia yaniunajiona mwenyewe umemaliza aeluya subiri ufike huko e mtoto nazoeana hiyo nyumba ni ya babako unaanza naema <laughs> imani yako itakuzalia matunda sema nimeamini kwa sababu hiyo nasema kwao from this dayou do sa what you seeoo sa what you think yousa what has in your rt mungu amekuambia nini haeluyaeyaaeuya faith ni mapambano inaitwa silaha anasema tupigane vita vizuri vya imani so anaposema tupigane vita vya imani maanake nini wakati umesema naamini hivi mazingira anakwambia hivi hakuna so on you, you, you, you know within your knowa, the musa alipokuwa mtu mzima alipokuwa alikataa kuitwa mwana wa binti farao tafsiri yake nini imani chanzo chake ni kusikia kwa hiyo kuna taarifa musa alisikia kwamba wewe sio mzawa wa farao ao then akaamua kusema hivi ok fom tday kwaiyo angeweza kusikia na akasema hivi aku kwafara kuna nyama ni nirudi kuteseka kule bibsaivi akaona kuteseka pamoja na hao wanaoteseka katika kristo kuna faa sana kuliko kujilisha anasa za ulimwengu atthat alisikia aliposikia alichokisikia kikampa Action. Action ilikuwa ni nini kusema hivi kuanzia leo mimi sio mwana wabnti Read there, Hebrania, ni wa na na alipo... ishiia4 kwa imani musa alipokuwa mtu mzima akakataa kuitwa mwana wa binti farao akaona ni afadhali kupata mateso pamoja na watu wa mungu Kupata na watu. kuliko kujifurahisha katika dhami ka kitamuasa atika dham kwa kitamo akihesabu ya kuwa kushutumiwa kwake kristo ni utajiri mkuu kuliko hazina zao alikuwa anaziangalia hazina zliu mrithiwa ufalme anayefatay moyo wake ana taaf He had to hazina za misri au mungu alichosema alikataa kuitwa mwana wa bintufara jioni hii ya leo w wow, nakataa kuitwa na. nakataa kuitwa maskini mimi kwa nini nimesikia akisema mimi ni mungu ni kufundisha ili kupata faida nimesikia akisema mungu atakupa nguvu za kupata utajiri kwa sababu hiyo nakataa kuwa maskini nichosikia kinanifanya <laughs> mwanamke wa serepta alitoa skonzi ya unga kwa imani lakini alisikia kwanza aliambiwa hivi kama mungu aishivkano alitau hakuna mtu aliye imani kabla ajasikia ilipata neno umepata imani wewe umesikia nini kinachokufanya ukatae kitu fulani anasema musa alipu waw b alipokua mwana wa binti farao, farao. alikataa kuitwa kwa sababu ye ametakiwa takiwae mrii anayefuata akasema no. no kuliko kujishughurisha na anasa hizi kukimbizana na watoto wa mungu ndobibia nsema akaanza kufanya mchakato uwaokoa wanawawakuwaamua wana warel wana mpaka wakamwambia nani amekufanya wewe mnyapara katikati yetu anaanza paka anakimbizwa kwenda mijiani yote ni kwa sababu gani alikataa yeye kushirikianasa za misiyalo baada ya kusikia mungu alichosema we unakataa katagnwaieskia nsma nu ana na kuitwa mnaumwa. Yani, yani. yani, vi, ya, yani, mnaumwa wengine unaona raha kuonewa huruma yaani fulani hajaja kuniona mimi mimi hajaja kuniona yani wengine wakiwa wagonjwa raha yao sio kupona raha yao ni kutembelewa na kuletewa machungwa wakati wengine wanakangana wanasema hivi no nimesikia amesema mimi ni mzima kwa hiyo nasema mimi ni mzima yeye alichosema akiwezi kuwa uongo mimi ni mzima mimi ni mzima you say that you say that mimi ni mzima you say that hili ni lisaa langu la 3 kama sio 36 liko macho til i felt ver week in my body nikajuliza maswali mawingi ai lai down niitwe mgonjwa au nisimame ni 7ee mzima even ukiskia sauti yangu you kan tell hu jama hi struggling it has some mixture of abeautiful flu you kan tel this is to tell you being apastor dos not ecs you fomthu amt akaja kwako wtwa kiadaniesimba walikuwa mbele yaokwamba walimwamini mungu aimanishi mashimo amungu imekwamini funika shimo la simba na mchanga yebwana lijamchangagafula mng katika china la yesu kristobwana oh, mng wasraelalichojua ni kitu kimoja amesema hata nipungukia wala hataniacha mungu ndiye anisaidiae mwanadamu atanitenda mimi nitauona mkono wake katika nchi ya walio wa hai anachukuliwa anatumbukizwa kwenye tundu la simba Daniel asubuhi mfalme anakuja kumuliza daniel mtu upevale na mungu je mungu wako amekuokoa daniel akasema uishi milele mfalme mungu anajua siku sikumtenda jambo lolote kwa iana kwa sababu ya h haeveed m from thenayo alimtuma malaika wake akayashika makano ya simba utajuwaje kama anatumaga malaika washike makano ya simba kama hautaingia kwenye simba imani inaweza isikuokoe kutoka kwenye simba ila imani itakuletea malaika atashika makano ya simba imani inaweza isikuondolee moto ulioko mbele yako ila imani itamleta mungu katikati ya moto na utatoka salama Amen imani inaweza isiondoe bahari mbele yako ila imani inauwezo wa kuigawanywa bahari na ukapita katikati yake Amen. kwa watu wengine mnaomba mnakemea mtu fulani aondoke nononono non, wengine wako hapo wagawanywesema kwa jina la yesu kwa jina la yesu imani yangu katika munguimani yangu katika mungu itanizalia matunda itanizalia matundasema mani chanzo chake imani chanzo chake nikusikia ni kusikiaakuskihu ni aeno na kusikia huja kwa neno la kristo leo nimesikia neno lako mungu leo nimesikia neno lako endelea endeleakuisksha maneno yako endelea kunisikizisha maneno yako ili kwa hayo ili kwa hayo nipate kitu cha kushika nipate kwenye imani yangu kwenye imani yangu kwa jina la yeskwa jina la yesu Amen mungu akubariki ongera kwa kusikiliza maneno hayo ya mungu na jua yamekujenga yamekuinua unaweza ukatufuatilia pia ibada zetu live kwa njia ya youtube na mitandao yetu mingine ya kijamii lakini pia kama ungependa kushiriki pamoja nasi kwa njia ya sadaka na jua maneno hayo yamekubariki ni kwa 76215539 lakini pia unaweza ukatuhut kwa namba hizo hizo kwa njia ya whatsapp na mungu atakubariki sana