Shalom, mpendwa wa Bwana, this is Mama PT na leo na kukaribisha tena kulisikiliza neno la Mungu. Biblia inasema maneno yangu ni roho na uzima. Neno hili lina uwezo wa kufufua tumaini na kuleta faraja moyoni. Huenda upo kwenye dhoruba au mawingu mazito, lakini kuna neno la Mungu lililo hai linaloweza kutuliza mawimbi na kukuletea amani. Leo karibu, sura ya nne mstari wa sita. Tafadhali soma pamoja na sisi. Osea 4 mstari wa sita Biblia inasema mm, watu wangu wanaangamizwa kwa kukosa maarifa. Tutulie hapo kwanza, watu wangu, tukasema mara ya mwisho, ukisikia ama ukisoma hapa, Biblia inaposema watu wangu, maana yake ni watu wa Mungu, sio watu wa shetani. Watu wangu wanaangamizwa kwa kukosa maarifa. Means, watu wangu, yaani watu wa Mungu sio watu wa shetani. Ah, unaweza ukajiuliza sasa, kama hawa ni watu wa Mungu inakuwaje waangamizwe? Halafu proudly uh, God is declaring a sentence. Yaani, bila hata kuwa na wasiwasi na uungu wake, bila kuwa hata na wasiwasi ya kwamba ah, inatakiwa iwe automatic kwamba ukiwa mtu wa Mungu, ukiwa mtu wangu, in an automation way wewe huangamizwi. Ah, lakini Mungu anaizungumza bila hata wasiwasi. Sentensi ipo clear kabisa, anasema hawa ni watu wangu. Hawa ni watu wangu kabisa, sio watu wa shetani, sio watu wa Ibilisi, wala sio tu watu wa dunia hii. Hawa ni watu wangu, lakini watu wangu hawa wanaangamizwa. Yaani kuna kitu kinawaangamiza angamizo. Uh, kwenye tafsiri nyingine Si swala ambalo linatokea tu mara moja kwamba ulikuwa umesimama au umekaa, ghafla unaangukiwa na kifusi hilo. Uh -huh. Uh, sio angamizo. Angamizo au kuangamia ni kama vile walivyo mchwa, let's say, acha nizungumze kwa mfano mwepesi, unaweza kuelewa. Mchwa wanapokuwa labda wapo jikoni au chumbani, wanakula let's say, kabati, wale huwa hawana fujo, wanakula taratibu taratibu taratibu, lakini utakuja kujua baada ya muda kidogo. Kila siku ukiwa unafagia unafagia uchafu. Haleluya. Amen. Kila siku unapofagia kuna vitu unavitoa na wanakula taratibu taratibu, mpaka wawe wengi sana, ndo at least u, wanaweza kumake noise. Kwa hiyo wanakukula taratibu mpaka wanahakikisha umeisha. Kwa hiyo angamizo hili sio angamizo la mara moja, sio angamizo la kwamba huna ah, maarifa basi unaangamia. Ah, unakuwa kana kwamba unaendelea vizuri, lakini in a real sense huendelei kabisa. Inakuwa kana kwamba unaomba na wewe ni mwombaji lakini nothing is going on, hakuna kinachoendelea. Yani ni ni, ni ni wale wa waombaji ambao anaomba naomba, lakini baada ya muda akiangalia maisha yake, nikana kwamba sio mwombaji, nikana kwamba haombi. Kwa sababu do you know, kati ya tabia mojawapo ya maombi au ya mwombaji, au niseme hivi, kati ya matokeo ya maombi Maombi hayabadilishi tu vitu peke yake, maombi yana tabia pia ya kumbadilisha mtu. Mwombaji na mtu asiyeomba ni watu wawili tofauti, watu wawili tofauti sana. Kwa hiyo sisi tunategemea baada ya muda fulani, huyu mtu ambaye anaomba, kwanza, vitu vyake na hali zake zitakuwa zimebadilika, moja, lakini pia hata yeye mwenyewe amebadilika, baadhi ya tabia baadhi ya vitu, baadhi ya changamoto alizokuwa nazo inatakiwa kuwa tu automatic hazipo. Kwa kwa nini? Kwa sababu ni muombaji. Na kwa sababu tunapoomba, tunaombaji tunaomba kwa uvuvio wa Roho Mtakatifu, maanake tunategemea zaidi sana mtu anavyoomba, especially nimekuwa nikisisitiza mara nyingi sana. Kwa mfano, kwa kadri ambavyo mtu anaomba let's say kwa kunena kwa lugha, maanake tunaamini at that time, at that moment, Roho Mtakatifu anakuwa so active ndani ya huyo mtu. Haleluya, amen. Kwa hiyo maana yake ni kwamba tunategemea, kama wewe ni muombaji wa Efeso sura ya sita mstari wa kumi na nane, Biblia inasema kwa sala zote na maombi mkiomba kila wakati katika roho mkikesha kwa jambo hilo. Unajua, maanake ni maanake mwombaji kadri anavyozidi kuomba kadri anavyozidi kuomba katika roho, tunategemea Roho Mtakatifu anakuwa so active ndani ya mtu, na Biblia iko iko iko wazi kwamba matunda ya Roho Mm, uvumilivu utuwema fadhili na vitu kama hivyo. Kwa hiyo tunategemea hivi, kwa kadri ambavyo unaomba, kwa kadri ambavyo unanena kwa lugha, kwa kadri ambavyo Roho Mtakatifu yuko so active. Kuna baadhi ya tabia huambiwi acha tena. Kwa nini? Kwanini we unaambiwa kila siku, hii sio nzuri, punguza kuzurula, naacha wiki ijayo tena unazurula. Acha umbea, hizi taarifa, yani unazotuletea, ni za kweli kabisa, isipokuwa tu unazileta bila kuagizwa yani, mwenye taarifa zake alikuamini wewe akakupa taarifa amen. Amen. Sasa wewe unajikuta tu, kuna namna huwezi kukaa na taarifa ya mtu. Kwa hiyo kila siku uh, unakuwa kwenye vikao ambapo sio rasmi. Acha umbea, acha umbea, wizi, wizi, udokozi. Unakuta buku ya mtu hapo, ushasepa naye. Unamkuta mume wa mtu hapo, ushasepa naye. Unakuta rafiki yako hapo, hivyo biashara ya mtu ushaisnitch. Vitabia vidogo vidogo vile vinatakiwa viondoke automatic, asira kisirani, kununa, kujikwaza, kukwazana, magombano, kelele, misutano, vitabia vidogo vidogo tunavitegemea, kwa kuna tabia ambazo yani hana kabisa. Kwa nini? Kwa sababu si anaomba. Kwa nini? Kwa sababu si ananena kwa lugha. Kunena kwa lugha, maana yake Roho Mtakatifu yuko so active, yuko so active. Kwa hiyo, so kuna baadhi ya tabia mtu akwambii acha Aha, Roho Mtakatifu ndani yako tu anakuambia, mhm, hapana wewe hujasoma Biblia inasema utaisikia sauti eh, nyuma yako ikikwambia njia ndio hii uifuate. Maana yake ni kwamba kila unapotamani kuiba au kusnitch cha mtu, Roho Mtakatifu anakuwa so active anakuambia, aha, wewe hujai kukutana na situation mtu anakukwaza, anakusumbua, unatamani kumconfront, kumsuta yaani kumpa you know, ajue wewe ni nani kwa upande ule, eh wakati bado upo Misri. Lakini something within you kinakuambia mwache, mwache usiseme, useme ah, usiongee so hiyo ndio kazi ya Roho Mtakatifu ndani ya mtu. Kwa hiyo tunategemea kwa kadri ambavyo mtu anaendelea kuwa muombaji, yani anaomba, tuna mategemeo kwamba mtu huyu baada ya muda kidogo, kuna tabia ambazo anakuwa hana kabisa, yani zinaondoka, zina na Roho Mtakatifu. Sasa unashangaa kwa nini huyu mtu ni muombaji, lakini baadhi ya tabia ziko vile vile nyingine ndo zimekuwa amplified kabisa. Yani kama alikuwa mbea, sasa mbea promax. Kama alikuwa siu mrafi, ndo zaidi. Kama alikuwa hivo, shida ni nini? Shida ni kwamba maombi yanatakiwa siyo tu yatubadilishie vitu, siyo tu yatusaidie kwenye biashara zetu, siyo tu maombi yatusaidie kwenye afya zetu maombi kazi yake sio tu kutuimarishia konekshen zetu. Maombi kazi yake nyingine ni kumbadilisha muombaji, yaani tunakutegemea kabisa. Kwa kadri ambavyo unaendelea kuomba, ndivyo baadhi ya vitu unatakiwa eidha kuwa navyo au kutokuwa navyo kabisa. Kwa nini? Unakuwa ni mwenzetu, tunaomba pamoja na wewe, hapa Jumapili tupo ibadani pamoja, vipindi vya usiku vyote upo, tunarudi kwamba tuna wasiwasi pale kwenye kipengele cha maombi pale, kulingana na kitabu cha Yakobo, inawezekana wewe ndio yule muombaji ambaye unaomba, lakini hupati. Hupati kwa nini? Kwa sababu unaomba nje ya mapenzi ya Mungu. Tukajifunza juzi Luka sura ya tisa, wakati pale, uh, Yesu anawafundisha na kuwaelekeza wanafunzi wake, akawaambia hivi, wanafunzi wangu, sasa sikilizeni, mnaposali, ikitokea mmesali, mnapoanza kusali, bali ninyi msalipo Mm? Akaanza kuelekeza pale module namna ya kusali: baba yetu uliye mbinguni akafika mahali akasema hivi, mapenzi yako yatimizwe hapa duniani kama huko mbinguni kwao. Maana yake anatoa mtiririko namna ya kuomba. Kwa hiyo kama mtu hana taarifa, anaombaje? Ndio maana pale ilibidi Yesu awape wa wanafunzi wake formula <laughs> msingi kwamba unapoomba hii ndiyo syllabus, anzia hapa, anzia hapa ishia mpaka hapa. Kwa hiyo maana yake lazima uwe na taarifa iliyo sahihi juu ya maombi. Maombi ni nini? Maombi yana kazi gani? ili ikupelekee kupata matokeo kwa sababu usipopata matokeo ya maombi yako baada ya muda kidogo, utaasi. Uasi ni nini? Uasi ni kuchomoka mahali ambapo ulikuwepo, Mungu alikuweka ukaiheshimu huyo madhabahu, ukamuheshimu huyo mtu wa Mungu. Baada ya muda kidogo unaona kama ile neema yake haikusaidii, yale mafuta hayakusaidii, then unatoka nje, unaanza kutafuta visaidizi vingine au sehemu nyingine au huduma nyingine au mtumishi wa Mungu mwingine thinking kwamba kuna kitu hakiko sawa kwa mtumishi wa Mungu mmoja ulikotoka, na ndio maana utatuona sisi Wakristo wengi wengi sana. Nimekuwa nikisema hapa mara nyingi, sema wewe, mimi nikiwa naongea unacheka kwao, unaona kama vile na nakufurahisha na tu lakini, do you know, yani nafikiri hata wenzetu wa dini nyingine hawaami hivyo madhehebu yao kama sisi. Lakini sisi Wakristo, wiki moja mtu ni muumini mahali hapo, wiki ya pili kuna mahali anajipaka mafuta wiki ya tatu amezama kwenye tope, wiki ya nne anasikiliza neno kwa pitimu, wiki ya tano anakunywa mafuta paka. Saizi kidogu, sasa maana mara ya kwanza si alipaka hayakufanya kazi sahizi, amesogea mbele kidogo kapata revelation ya kunywa. Sasa anakunywa lakini nothing is going on. Unajua kwa nini? Kwa sababu kuna taarifa sahihi una, kwa hiyo unajiona kama vile unafanya kazi ambayo haina matokeo. Ndiyo maana fanya wewe mwenyewe research yako mwenyewe binafsi, aidha jifanyie wewe binafsi au hata kama kuna mtu unamfahamu na, na anajiita au ana program ya maombi kama ambavyo sisi tunafanya hivi, utagundua waombaji ni watu ambao wako very very frustrated. Yani ni wana stress kupitiliza. Unajua kwa nini? Kwa sababu wanakuwa kama vile wanafanya kazi bure, yeah? Petro akasema ni kazi ya kuchosha yani, wanakuwa kama vile wanafanya kazi ya kuchosha kwa sababu maombi haya na majibu kwa nini hayana majibu? Kwa sababu hayana taarifa iliyo sahihi. Ili maombi yako yajibiwe lazima ujue vitu viwili tu. Do you know, mwombaji ana suffer from two crisis. Jambo la kwanza linalomsumbua mtu yoyote ambaye ndani yake ana msukumo na, na sio kwamba kuna wito maalum kwamba hili ni kundi maalum la waombaji, kuomba is universal, ni jambo la kila mtu. Lakini ndugu yangu nikwambie tu jambo moja. Do you know? Waombaji wanasumbuliwa na mambo mawili tu, ya kwanza, aombe nini? niombe nini? Mamchungaji, mchungaji Yani, hapa nilipo mahusiano yangu yana shida, biashara yangu ina shida, afya yangu mgogoro, mamangu anaumwa, baba yangu amekatwa mguu, yaani kila kitu akikosa, niombe nini? Lakini pili, niombaje, ili sasa ionekane naomba vizuri. Kwa hiyo kuna taarifa ambayo waombaji hawana, kwa hiyo wanakuwa wanaimba nje ya kii kila wakati, kwa hiyo hawapati matokeo, na nimesema kama upati matokeo unakuwa mwasi, unachoka, una Unaona, ah, Mungu gani huyu asikii na mwite akaribia miezi miwili miezi mitatu hasikii. Kwa hiyo kipindi hichi kinatusaidia nini? Kinatusaidia ku, kutupeleka mahali pa kuomba sahihi, ili tusiwe waombaji tuliochoka au waombaji ambao tumekata tamaa. Nikasema wiki iliyopita nikasema do you know, do you know, ndugu yangu nani, do you know, maarifa yana nguvu wakati mwingine kuliko maombi. Maarifa means taarifa Yaani taarifa juu ya jambo fulani ina nguvu wakati mwingine kuliko maombi ukikurupuka tu ukaanza kuomba. Na ndiyo maana hata vipindi vyetu vya Amka na Mapitii lazima tusome neno, lazima tusome neno. Neno litupe mahali pa kuanzia, starting point. Litupe mahali kwamba kutokea hapa tunautoa ufunuo wa kuomba. Lazima tukikutana tu, prayer point ya kwanza tuombe waume zetu. Utajiunga maombi ya kuombea mambo ambayo mme wako hana au haya hitaji. Kwa hiyo taarifa zilizo sahihi zinatupelekea mahali pa kuomba maombi yaliyo sahihi, kwa hiyo tunakuwa waombaji wenye matokeo. Tukiwa kama tunasoma kwa mfano tutasema hivi, taarifa zilizo sahihi, plus jumlisha maombi yaliyo sahihi ni sawasawa na matokeo. Lakini kama wee unaomba kuna taarifa yoyote ya unachokiombea na ukiombeaje, lazima utakuwa frustrated na hautapata matokeo. Kwa sababu hautapata matokeo, baada ya muda kidogo tu utaanza kujitafutia alternative, kwa sababu mwanadamu ameumbwa akiwa na haraka sana. Kila wakati moyo wake, akili yake, mwili wake unatafuta shortcuts. Shortcut yani, nipite njia gani fupi niweze kupita kutokezea upande ambao ninautaka. Kwa hiyo ikitokea tu bahati mbaya umeomba mwezi wa kwanza, mwezi wa pili, mwezi wa tatu, hakuna matokeo yote uliopata, unajua kitakachotokea? Taratibu utaanza kurudi nyuma. Ili sasa maarifa yatupelekee kwenye maombi yaliyo sahihi, halafu tuone matokeo. do you know, kama nilivyokwambia, maarifa au taarifa yana nguvu sana, yani zina nguvu sana. Sometimes naogopa tu kusema, uh, kuliko maombi, lakini sometimes kuliko maombi. Kwa mfano, hata kuna baadhi ya maombi usingekuwa unaomba Haleluya. Amen. Mithali sura ya nne mstari wa saba. Mithali nne mstari wa saba, Biblia inasema hivi Bora hekima, bora hekima, basi jipatie hekima, basi jipatie hekima nam, nam kwa mapato yako yote jipatie mm -hmm. ufahamu. Kwa mapato yako yote jipatia ufahamu, maana yake yes, kwa kadri ambavyo unapambana kupata riski za kila siku, jitahidi kujipatia ufahamu, jitahidi kujipatia maarifa, jitahidi. Kwa nini? Kwa sababu bora hekima, bora. Kwa sababu nini? Unajirahisisha, mtu mwenye hekima anairahisisha vita. Kuna baadhi ya vita upigani kabisa kulingana na kiwango cha hekima kulingana na kiwango cha maarifa kulingana na kiwango cha ufahamu ulicho nacho. Kuna vita upigana na kuna vita watu wa Mungu tutapigana, ndio maana tunachoka. Mimi nasisitiza hapo sana, kuna vita ambazo tunapigana na tunachoka, kulingana na kiwango cha taarifa tulizonazo kwenye hiyo mata ulionayo kwenye hilo jambo ambalo ulionalo kila siku, usiku na mchana. Kila tukisema tuombe, wewe unaliombea hilo. Hata kama tuna maombi mengine, tuombe hili, utaomba hili jambo, lakini mwisho wa siku utarudisha ile jambo lako kwenye hilo jambo ambalo linakushika moyo wako, kila wakati unatamani Mungu akufanyie uh, breakthrough kutokea hapo. Una taarifa sahihi za kutosha juu ya jambo hilo. Biblia inasema kwa mapato yako yote mapato, yaani usiende na stori za mjini, usiende na misemo ya mjini. Au unajua sisi wa Afrika bwana, kusoma vitabu hatuwezi kusoma vitabu. Tunaweza mimi uh, ninayo ni, imani yangu wanasema hivi kusoma kitabu. Hapa mbele yangu nina vitabu vya Pasta Toni hapa takribani, uh, vitabu zaidi ya kumi na tano hapa. Pasta Toni, the one and only PT, ameandika vitabu vingi sana. Imagine uh, atakuwa uh, kijana na ujana alionao, tayari Mungu amesha mpa neema ya kuweza kutuandikia vitabu kumi na tisa. Sasa na vitabu kumi na tisa, yani bado kimoja tu, tutakuwa tuna vitabu ishirini. Na mimi kwa imani yangu nasema hivi, kitabu ndio njia rahisi sana ya kukutana na mtumishi wa Mungu moja kwa moja imajini, kama pitia ameandika vitabu kumi na tisa. Naamini hivi uh, kila kitabu na taito yake. Kwa mfano, kuna kitabu maombi ya kufungua mwaka na baraka za kila mwezi, kuna kitabu kinachohusu ndoto ndoto unazoota na uhalisia wake. Kuna kitabu kinaitwa Matters of Blood, mambo ya usuyo damu, laana na baraka za familia. Haya, tunaye mwamba hapa, Signs and Token. Signs and Tokens, ishara na vitendo vya imani vyenye kuzalisha matokeo. Tunacho kingine, ifahamu vita ya mzaliwa wa kwanza. Kipo kingine, nguvu nyuma ya kufunga na kuomba. Tunacho kingine, dealing with addictions tunacho kingine kuweza wakati ujao. Tunacho kingine I love this book. Tunacho kingine silaha za vita vyetu. Nakupa mfano, kuna mahali nakupeleka mtu wa Mungu. Uh, tunacho kingine Christians in the business world. Hebu tuishia kwa mfano, huwa anaamini mimi kusoma kitabu ni njia nyepesi sana ya kukutana na mtumishi wa Mungu one on one. Ushawahi kuingia wewe kwenye makanisa ibada inaendelea pale, praise and worship, ibada inaendelea, neno, ibada inaendelea, sadaka, and then tunamaliza ibada, inatakiwa twende nyumbani, halafu ghafla linatokea kundi kubwa linataka kumwona mtumishi wa Mungu one on one. Wanakuwa wengi. Mimi nimeshawahi, kwa sababu several times of course, nimeshawahi mimi kupanga foleni ya kumwona mtumishi mimi kama mimi in so many places, mara nyingi sana sana sana, na hata wiki hii nafikiri nina safari ya kuelekea Zimbabwe. I'm going to meet my prophet, naenda kumuona baba yangu prophet Uberenja, na tukifika kule unakuta foleni, watu wengi wanataka kumwona nabii and uh, nikiwa hapa nyumbani namsaidia Pasta Toni again, na mimi huwa na watu wa kuniona wengi, probably hata wewe ni moja kati ya watu waliowahi kuja kuniona au una mpango hapo, unaniangalia tu nasemama maliza, niwaombe namba yako, nikupigie, kuna kitu nataka nikushirikishe, jinsi mai wangu anavyozurula kwa hiyo ukishai kuona baada ya ibada unakutana na jopo la watu nje linataka kumwona mtumishi wa Mungu. Mimi ni mwanga, kwa sababu so many times nimekuwa nikisikiliza, nawapa watu nafasi, hebu nimsikilize, labda na kitu special, tofauti na kilichotokea ibadani, au tofauti na mtumishi wa Mungu alichokifundisha ibadani. Do you know, my friend, ukiwasikiliza wale watu wanaotaka kumwona mtumishi wa Mungu, wengi wanaelezea mambo yale yale. Kuna mawili Aidha, mtumishi wa Mungu alishawahi kufundisha au hata siku hiyo hiyo ibadani amefundisha, lakini they believe kwamba nikimwona mtumishi wa Mungu uso kwa uso, labda there is something extra. Kwa hiyo tunakale kama msemo wetu, tunatembea tuna nacho na tunaenda tukikiamini kwamba kwamba Mwafrika Mtanzania na kusoma ni vitu viwili tofauti, na ndio maana maombi yetu hayajibi until tukibadilika, tukasema mm -mm, tuna uwezo wa kusoma tukapata taarifa na tuna uwezo wa kuomba ili nini? Tupate, ma, ma, ma, tupate majibu, na tusiwe waasi. Yaani ukishapata majibu ya maombi yako trust me, hata Mungu utampenda zaidi. Wengi wetu tuna mashaka hata na Mungu wetu, tuna mashaka na makanisa tunaosali, tuna mashaka na watumishi wa Mungu wanaotuhudumia. Sema za ukweli, hatupati majibu. Wengine tunawafuata tu watumishi kimkumbo kuna mtu tangia ameanza kumsikiliza pitii, sema za ukweli, hana majibu ila ana, ana, ana vibe tu, yaani ni kama yaani ni kama ni kama mshangiliaji, wale watu wa kwenye mpira. Siku ukiona labda Yanga na Simba wanacheza, kuna wachezaji ndani, alafu kuna wale watu wa kule nje, duyuno. Hata mimi sina timu, lakini timu yangu ni timu inayoshinda siku hiyo. Ukishinda siku hiyo, we ndo timu yangu. Kwa hiyo huwa naangalia nani kashinda leo? Simba? Ah, napika tisheti jekundu mbele, mradi nipate tu picha, ni nani, nipeleke snap. Si wajui, kwanza wachezaji wa Simba sijui mazoezi walifanyia. Ah, siku akishinda Yanga sasa, nzegeli mtoto wa nyumbani, nakwambia sisi ndio wale usema za ukweli ni mshangiliaji tu, lakini kwamba nini kinaendelea kule kwenye mechi, vitu vingi sana tena. Nikwambia wakati mwingine, kama tunaangalia lesei nyumbani na piti, ndo kabisa huwa analala mpaka mtu afunge goli, akifunga tu nikisikia wengine analiunga <laughs> Hivi na nani kafunga kwanza, timu gani? lionanisinikaa nashangilia opposite. Kwa hiyo akishanipa ile timu shangilia, ah, na natembea ah, na maxi kama maxi maxi kama pro maxi. Sisi ndio wale tunawasaidiwa na bwana hawatuwezi. Sina taarifa sahihi, kwanza akafungaje? Yanga nzima namjua maxi tu napokea ndio maana unakuta kuna mtu alishaolewa anapokea tena, mume alishakuwa na mume anapokea tena mke. Inategemea pitia amesemaje. Sometimes pitia anakuwa sasa, ah, pokea mke wako, na wewe ni mwanamke, naye anasema ah. hata akila yake haiwazi <laughs> mimi ni mwanamke, napokeaje mke? na pokea, washangiliaji au nyumbani mwa Bwana hajui, hajui nini kinafundishwa. Mda wa neno, mda wa neno kwake ni mda wa matembezi. Sitaki nikae hapo, nimekaa sana wiki iliyopita lakini yani mda wa neno, wakati mtumishi wa Mungu anasema hivi, kaa vizuri, chukua notibuku yako, chukua Biblia, yeye akili yake namwambia hivi, chukua viatu, vaa vizuri, anza kuzurura. Yani akili yake inasikia tofauti na kinachoendelea ibadani, na kuna roho tukia sana, anamwambia nenda chuo Nenda chooni, umebanwa, umebanwa, huu ni mkojo, huu ni mkojo, nenda chooni, nenda chooni. Kwa hiyo, nene wakati linaendelea huku. Ya huku mali anajisaidia. Akirudi huku, yani anakuja kwenye zile pointi za kushangilia, Haa, Bwana tatufanyia nafasi fasi. Elfu mbili na ishirini na tano mwaka wetu wa nuru. Amen! Na ya nakuja juu. Amen! Na kula sana isha hivi hey, samani. Hivi pasta kasi mani. Amisima mwaka Nuru na ingaye kuna biashara yako. Hana biashara. Amen! Nuluengae kwa mke wako ana mke amen. Akitoka hapo kachoka, kimuuliza baada ya ibada, samani, ndugu yangu, nilikuona unashangilia hivi, Pastor Tony kafundisha nini? Anajibu kwa mwangwi. Mimi nishawambia ndugu zangu, mimi ukisha nijibu tu kwa mwangwi najua ukuelewa. Kujibu kwa mwangwi ni nini? Ni hivi: Pastor Tony kafundisha nini? Pastor Tony kafundisha nini? Kafundisha ah..., maanake yani wewe hukuwepo kuna taarifa unakuwa unarudia swali juu ya swali, kwa hiyo tunapunguza foleni, tutapunguza foleni, tutapata maarifa. Kama kidogo tutajinyenyekesha, sio? Tunakuomba, tutajinyenyekesha kupata maarifa kupitia vitabu. Mtumishi wa Mungu mpaka anakuandikia kitabu, do you know? Kwa mfano, acha tuchukue mfano, unasema hivi hili wiki mamtumishi, nataka kuomba juu ya biashara yangu au unaweka appointment ya kutaka kumuona PT ili umwambie challenge unazopitia kwenye biashara yako. Okay? Sawa. But do you know, kuna kitabu mtumishi wa Mungu ameandika Christians in the Business World. Wengi wengi wote hapo mnaoniangalia, wengi sana hapo almost 90%, kuna kitu unauza, kuna kitu unauza lazima makope ya kubandika marangi nguo za ndani, kuna kitu unauza yani, hata kama ni umbea un lazima kuna mtu anakulipa, bwana. Usinge usingekuwa unaongea un hivyo kila siku kwao. Oh, sisi wengi wetu hapa ni wafanyabiashara, kuna kitu tunauza yani, kuna kitu tunauza. Sasa biashara yako inatokea, bahati mbaya au bahati nzuri, biashara yako haiendi vizuri, unaenda unapanga foleni kwa mtumishi wa Mungu, au unaua tu, mimi nifunge. okay. Acha niseme kupanga foni kwa mtumishi wa Mungu. Unasema tu mimi nataka nifunge, nifunge na kuomba, ili niweze kuombea biashara yangu, lakini unajua nini unacho? Yani, hujui unachokiombea yaani, hujui niombee mtaji, niombee wateja, niombee location ya biashara. Kuna wakati mwingine kila ukiangalia, unaona, mbona, mbona location ya biashara iko sawa, mbona location ya uh, ya biashara iko sahihi? Tumbona kama products zipo dukani. Kwa mfano tuna kitabu hapa Christians in the business world. Kabla sija kuambia habari za kusema uh, usome Biblia kwa sababu changamoto nyingine niliyoipata wakati nafundisha ni kwamba watu wa Mungu wanalalamika wa, yaani wanalalamikia kana kwamba mimi ndo nimeandika Biblia, mama, tukisoma Biblia hatuelewi. So many times nimekwambia una haja ya kuelewa unatakiwa una tu uamini kilichoandikwa Bwana ndiye mchungaji wangu, sitapungukiwa na kitu. Unatakiwa kufanya ni kuamini tu Bwana ndio mchungaji wako. Bwana sio baby. Bwana, Bwana, Bwana, na hautapungukiwa na kitu. Let's say wewe ni Mkristo unaniangalia hapo, na unafanya biashara na huna hichi kitabu, and again, unatoka hapo unapanga foleni ili kumwona Pitii umwelezee juu ya changamoto ya biashara yako. do you know kwamba yote kama ikitokea umempata nduyuno atakao kuelezea yapo, um lakini changamoto tulio nayo naomba tu nikuwazishe, pale nje wakati unaenda kumwona pitii unaacha wenzio ishirini au kumi na tano kwenye foeni. Kwa hiyo lazima tukubaliane mimi na wewe, pitii anakuhudumia chini ya kiwango. Kwa nini? Kwanza anakuwa ameshamuuliza msaidizi wake wapo wangapi hapo nje, anamwambia baba, kuna watu ishirini. Kwa hiyo ana balansi hapa natakiwa niondoke, nikafanye kazi zangu nyingine ndani ya dakika let's say nusu saa. Kwa hiyo nitawasikiliza watu ishirini ndani ya nusu saa. Kwa hiyo lazima ukubaliani pamoja na mimi, kama unaenda kumwona PT kwa kuwa una shida ya kibiashara, atakuhudumia chini ya kiwango, tofauti na ungeza makitabu. Haleluya, haleluya, mtu wa Mungu. Amen. lazima tukubaliane, itabidi akuhudumia haraka haraka, na ndiyo maana wengi tuko frustrated kwa sababu in... Na, na wakati mwingine hata tuna tempt tunamweka tuna majaribuni mtumishi wa Mungu azibariki shida zetu. Ujai kuona mtumishi wa Mungu, natamani umwelezea, nakwambia hilo tatizo, funga macho yako, weka mikono yako juu, ni kuombee. Unafumba macho, unaweka mikono yako juu, anakuombea. Baada ya siku mbili tatu uko vile vile. Kwa nini? Kwa sababu kuna vitu ame take time, amekuandikia humo ndani Halafu wewe hujasoma, ila unatafuta shortcut, mkae wawili, yani wewe na mtumishi akuelezee vitu vile vile ambavyo ameviandika. you know, ungepata nafasi ukakaa mwenyewe ukasoma hichi kitabu, kuna maombi ungeacha tena kuyaomba. hata tu appointment, ya kumwona mtumishi wa Mungu labda ingekuwa ni kwa ajili ya jambo nyingine. Twende kidogo tu, sio jambo langu la leo, lakini twende kidogo tu kwenye hichi kitabu, kwa mfano Christians in the business world. Wakristo katika ulimwengu wa biashara maana yake ulimwengu wa biashara una wengi na Wakristo na wasio Wakristo. Kwa hiyo mimi kama Mkristo na ninafanya biashara nipite njia gani? Mtumishi wa Mungu ameweka wazi. Ukitaka kujua kitabu ni nini, nenda pale kwenye sehemu ilipoandikwa yaliyomo, table of content. Kasome pale utajua, aha, kumbe hivi na hivi na hivi ndivyo vilivyoelezewa kwenye kitabu, kwenye kitabu. Kwenye sura ya kwanza: ufahamu wa biashara, biashara ni nini, Mkristo na biashara, tofauti kati ya biashara ya Mkristo na biashara ya mtu wa kawaida, kwa nini Wakristo wengi hawaoni mafanikio katika biashara zao. Iya, pointi kabisa. Mtumishi wa Mungu ameandika kama kipengele ni kuchekeshe, sura ya kwanza, sura ya kwanza, yani peji namba <laughs> tano. Maanake ukianza kusoma, ukifika peji ya tano tu utakuwa umejibiwa swali lako la kwa nini uh, wakristo wengi hawaoni mafanikio katika biashara zao. Let's say una biashara yako na haiendi vizuri, nao utakuwa unanielewa nikisema maarifa yana nguvu kuliko maombi. Kuna vitu unavyoombea ambavyo huna taarifa sahihi ya hivyo, kwa hiyo hupati matokeo Knowledge is power. Njoo, chukua kitabu, soma. Kwa nini Wakristo wengi hawaoni mafanikio katika biashara zao? Sababu unaziona hapa, zile sababu zile, katika zile sababu utajikuta tu, utajikuta tu, nimesema so many times do you know? Kwa mfano, ukiwa unasoma Bibilia ni kwa sababu tu husoma. Ukisoma kwa mfano Bibilia hii, huna kitu chochote ambacho ni kipya kimekutokea humu ndani ya mna unakikuta humu. Um. Wambea wapo. Um. Walafi wapo. um. Usingizi kupitiliza wako, sijui uh, extra marital affairs wapo, mwanaume mmoja wake sita wapo, watu wenye viburi na majivuno wako, wanawake wanaopiga waume zao wapo, wanaume wanaopiga wake zao wapo, wazururaji wapo. Yani kila kitu ipo, lakini hujajui kusoma. Kwa hiyo unaomba vitu kana kwamba yani unaomba unajikuta mwisho wa siku hupati matokeo kwa sababu huna taarifa kwa hiyo imajini, ibada imeisha, unaenda unapanga foleni kumwona pitii kumwelekeza juu ya kumwambia jinsi biashara yako inavyopitia ya changamoto, wakati pitia na kitabu hiki hiki. Kitabu kina kurasa mia moja hiki. Eh, yes, hiki itimisho kina kurasa mia moja hamsini na saba rafli. Mimi naweza nikasoma hichi kitabu ndani ya siku tatu, nitakuwa nimemaliza. Au usianze kusema mama mchungaji, wewe unapenda vitabu. Mbona unapenda movie? masirizi ya kutisha, watu wazima wako uchi, unawaangalia awazende awazi, awazi. Masaa matatu manne matano unaangalia unaangalia movi movi za kutisha. Unajua mtu mzima akiwa hajavaa nguo anatisha, hmm? Si unajua mwenyewe, mkimaliza show mnafanyaje? Mnafanya haraka haraka kuvaa. Kwa nini mnafunika? Kwa, kwa sababu vile viungo vinatisha lakini unachukua hours and hours unaangalia series and series yani, mtu anaweza akaanza kuangalia saa moja mpaka saa sita usingizi unampita pale amelala. Kwa hiyo una uwezo wa kuchukua six hours ukasoma kitabu. Kama mimi ningekuwa naweza kupata masaa sita, hii kitabu nakisoma ndani ya siku mbili au hata siku moja na nusu. Kwa hiyo maana yake inawezekana, inawezekana, ila tu tofauti ni vipaumbele mbele bwana. Unaangalia, kuna wengine wanaangalia katuni, wanawa mtu mzima mtu mzima katuni zimetengenezwa kwa ajili ya watoto chini ya miaka mitano, ili kumsaidia atulie mama apike. Lakini kwa mdada mtu mzima miaka ishirini na tano thelathini anaangalia katuni na haogopi. Mmenielewa? Aya wenzangu, na mimi mpira mpira, dakika ngapi? dakika tisini. dakika tisini unaangalia, chukua hichi kitabu, tulia nacho dakika tisini utakuwa umefika mbali sana, kwa sababu ndani ya dakika tano utakuwa ushafika hapa. Kwa nini Wakristo wengi hawafanikiwi katika biashara zao? Haya, nafasi ya Mungu katika biashara yako, faida ya uwepo wa Mungu katika biashara, mambo ya msingi ya kuzingatia kabla hujaanzisha biashara. Wangapi tunakurupuka kwa hiyo unaweza ukatoka huko ulikotoka ukasema, hivi, nisaidieni jamani, nataka nimwone Piti face to face na jambo la msingi haya, ukampata, ehe, yani, Piti, naomba unisaidie kama baba yangu, kama nani, kama baba yangu, naomba nisaidieni yani, hapa nipate laki mbili. Je, ni vitu gani vya kufanya kama sianza biashara, lakini vimeandikwa hapa kwao. Mtumishi wa Mungu atakachokifanya atakwambia, hebu acha nikuombee, roho wa Mungu akufunulie. Kumbe taarifa ziko hapa, shortcut, shortcut kabisa. Kwa hiyo ungepata kitabu ukakisoma ungeenda direct kwenye prayer point ambazo ziko sahihi ukapata matokeo. Kwa nini kila siku unaomba na upati matokeo? Kwa sababu taarifa sahihi huna. nimwache utasaa kufanya biashara umetunanii sana ume haya, nguvu nyuma ya kufunga na kuomba. nimekuwa nikihadithia story mara nyingi sana. Ikatokea certain incident in the Bible mtoto um, mmoja akaumwa, and then Yesu akatuma wanafunzi wake waende wakamponye. Walivyofika pale, uh, hawakufanikiwa. Then yule jamaa akarudi na akawachongea kwa Yesu, akasema, bwana, hawa wanafunzi wako hawakuweza hizi show, unaweza mwenyewe masau muombee. Ikawa fupi kabisa, Yesu akatoa pepo kwa yule mtoto, kila kitu kikakaa sawa. Alipoondoka yule jamaa, wanafunzi wake wakamuuliza, Hebu bwana mkubwa tusaidie. Sisi ikazi tumefanya. Nini shida? Akasema, mlikuwa mmeshiba. Idara ya kula. Kuna watu usiku wanakula kama yaani kama fujo. Eh? Na nikasema sikule kanisani nikasema do you know kuna mapepo ukianza kusema toka. Pepo lile linaangalia direct kwenye tumbo. Alright, kuna dhambi. Hatutoki. Kwa nini bibi ameweka wazi nasema hivi namna hiyo haiwezekani. Isipokuwa kwa kufunga na kuomba. Kwa hiyo kila mtu anatakiwa ajue tu by that verse, by, by that knowledge kwamba ajue kuna issues, kuna issues kwenye maisha yangu haziwezi kutoka kabisa, yani kila siku nitaziona kila siku, mpaka ikitokea siku nimealau nimekubali kufunga na kuomba. Maana kuna mtu mwingine ana sababu nyingi, ma mchungaji, mi na vidonda vya tumbo, yani mara nyingi nikifunga, ikifika tu saa nne naanza kusikia maeneo haya huku kitu, yani kama inafanya krrr, kama kuru au kra yani, maeneo haya inakuwa kuru kra, kuru kra. Yani naumia sana huko haya. Hiyo inakuwa saa ngapi? Yani saa tano tano kwa mara nyingi, uwaga ngalau hata nipate maziwa, lakini kuna siku nilijitahidi, mama, nilifika hadi saa nane, maumivu yalikuwa makali upande wa huku na upande wa huku. Anakutengenezea sababu kwa nini hawezi kufunga. Kwa hiyo kila unapokuwa unapata sababu kwa nini ufungi, ndivyo unavyopata sababu kwa nini baadhi ya matukio kwenye maisha yako yanaendelea kuwa vile vile. Lakini mtu mwingine hana taarifa, hivi kufunga ni nini? Mwingine anajua hivi kufunga ni kuacha kula, kwa hiyo kwanzia asubuhi anajikaza, anakuwa amefanya diet. Kufunga na diet ni vitu vilivyo tofauti. Haleluya! Kwa hiyo mtu mwingine anakuwa hali, kwa sababu kuna taarifa sahihi juu ya kufunga na kuomba, hana yani, anaamka asubuhi hali kabisa kitu chochote mpaka jioni. Nikuchekeshe <laughs> kuna tofauti kati ya kushinda njaa na kufunga. Unapofunga kuna viambatanishi, kuna vitu vinavyoambatana na zoezi la wewe kutokula, sijui unanielewa, yes. kwa hiyo mtu anakuwa hana taarifa, ila amesoma tu mstari kwenye Bibilia. Bibilia inasema hivi, namna hii haiwezekani namna hii haiwezekani isipokuwa kwa kufunga na kuomba. Kwa hiyo anaamini tu kwamba hapa nilipo mimi nisipokula ndo nimefunga. Kwa hiyo anajitesa, tunasema tangia asubuhi mpaka jioni hali kitu chochote, lakini hapa katikati anaangalia ponografi siku nzima, ili mradi tu muda uende usiku isifike jioni afungue. Hapa katikati siku nzima anaangalia series. Kwa hiyo anachagua ile series anayoipenda, eh? Scandal, The Oval anaweka anaangalia ama mchungaji, umejua, unanionaje? Yaani kwamba mi ni mzee uongo? Kwa hata sikendo, nitakuwa sijui Olivia Pope, nitakuwa simjui? Hapana ya, rafiki yangu, nitakudanganya? Ile movie nimeiangalia, na ndio maana najua <laughs> unaweza ukakaa tangia asubuhi, and I love Olivia Pope. Ujue ni sahivi tu najitahidi ni focus kwenye mambo ya msingi, lakini mtu mzima anakaa naangalia pale The Oval mtu mbadi, ile Oval unajua, nimeangalia karibia siu three times, yani <laughs> naijua sirizi naijua, maepisodi yote nayajua na nakaa nayarudia. Ya, tena yani najua kabisa, akimaliza pale atakooa. Kama nimekaa na mtu namwadisia pale, Olivia atamwambia no no no Mr president I'm not gonna do that. Yani nimekaribu kusema hapa nikuadisia. the ni stand alone movie mwanzo mpaka mwisho najua. Haya, kwa hiyo mtu an, anajitengenezia visaidizi mamchungaji kwao. Tuangalie, endelea ya kuangalia. Mi sahivi siangalii, cheki mavitabu yote yanansubilia nisome siangalii oh. Tena ah, ya ushari ni asubuhi sasa. Sio dhambi kuangalia movie, sio dhambi, ila endelea kuangalia. Sisi tuna, sisi tunasema hivi. Huu mwaka wetu 2025, we deliver beyond average. Kwa hiyo hatuna muda wa kuangalia movie. muda ukija tutaangalia, lakini kwa sasa hii 2025 hatuna muda, kwa hiyo mtu anajitesa. Tangia asubuhi hajala and then ana switch on the oven anaanza, anaangalia series yake mwanzo mpaka mwisho, anashtukia ni saa tisa mchana, anasema wow, naelekea kwenye kufungua sasa, masaa mawili matatu mbele anakula. Ehe, unaendeleaje James? Ah! mfungo ulikuwa mkaa, lakini namshukuru Mungu bwana, ulikuwa hujafunga, ila ulikuwa umeshinda na njaa. Kwa mama mchungaji, kufunga ni nini? Kitabu hiki hapa na nimekwambia the easiest way, hata ukifika pale mezani kwetu kwa wauzaji wa vitabu, chukua kitabu, chukua kitabu, fika mahali pameandikwa yaliyomo. Kwa kuwa vitabu vyetu ni vya Kiswahili, wewe usione tu kwa nje, kitabu kimeandikwa Kiingereza, let's say Christians in the business world, ukasema kitabu cha ja Kiingereza. Ah, hizi -ah, ni title tu, lakini ndani ni, kinge, ni Kiswahili kabisa. Kwa hiyo chukua kitabu chako, fungua hapa, utagundua maana ya maombi tunamuomba nani, kwa nini tunaomba? Ok, sababu za kuomba kiroho, sababu za kuomba kibinadamu. okay. Okay. sawa sawa sawa, okay. Maombi ya kufunga ni maombi ya aina gani? Yameelezewa umu. Kuna mtu hata ajui kufunga ni nini? Umu imeelezwa umu, mtu wa Mungu, maombi sura ya pili. Maombi ya kufunga ni maombi ya aina gani? Kwa nini tunafunga? Imeandikwa aina za mfungo masaa kumi na mbili kwa matokeo yapi? Masaa ishiri na nne kwa matokeo yapi? Masaa sabini na mbili kwa matokeo yapi? Mgeni ananiangalia hey, ishiri na nne bila kula sintakufa. Mbona mai wako anakusumbua hivyo na hufi, huwezi kufa. Haya, kufunga kawaida, funga kavu, funga kwa nafasi, uh, fast, funga ya kiroho, spiritual fast. Aya, kuna mifano Mfungo wa Danieli, mfungo wa Nehemia, mfungo wa Ezra. Si haya, tunakuja sura ya pili, mambo unayopaswa kufanya wakati wa mfungo. Kumbe kuna mambo unayotakiwa uyafanye wakati umefunga. Haya, anasema hivi mambo ambayo hupaswi kufanya wakati wa mfungo yameandikwa hapa: kusengenya, umbea, uongo kulala kupitiliza. mgeni anasema, nimefunga lakini analala saa mbili asubuhi mpaka saa sita mchana amelala, nia yani nia yake moyoni, kwenye akili anakuwa anasogeza tu masaa, kila kitu kimeandikwa ndani. Kwa mtu mwingine anaweza akalalamika akasema hivi, mimi nafunga, mbona sipati matokeo? Do you know, kufunga kunaenda sambamba na kusoma neno. Kufunga kunaenda sambamba na kuomba, yani mtu aliyefunga sio mbadala wa kuomba unafunga na unaomba, but also do you know, kufunga kunaenda sambamba na kutoa sadaka hmm? Do you know pia kufunga kunaenda sambamba mfungo wa Nehemia na kufanya kazi, yani unafunga na unaendelea kufanya kazi, na bila mtu yoyote kunotisi kwamba umefunga. We hujawahi kuwaona wale watu nyumbani au sehemu za kazi, akifunga ndio hata shingo anafanya hivi Midomo yote huku imekauka, hataki kuoga, yani nia tu, watu waweze kujua mwenzetu amefunga. Ndio hayo mambo ambayo am hayampaswi mfungaji, do you know. Kwa hiyo unaweza ukaa, umekaa tu hapo ulipo, unasema mimi niliwahi kufunga lakini sikupata matokeo. Guideline hii hapa, do you have it? Kwa hiyo kuliko ujitengenezee mazingira magumu kwa mapato yako yote bibi, nasema hivi, jipatie maarifa. Kwa hiyo ukishakuwa tu na maarifa, yani ukishasoma hichi kitabu halfway, ukifika kitabu nusu, kitabu hiki kina peji mia moja thelathini, rahisi, siku moja tu umeshafika nusu. Siku moja tu, masaa mawili, unaweza kuwa umesoma peji ya kwanza mpaka peji ya thelathini. Then tayari usha utakuwa ushapata. Niamini, ni mimi ndugu yangu, utafunga mfungo wenye maana na wenye kuleta matokeo. Kuna watu tunafunga hata hatujui mambo, yani ambayo hatutakiwi kufanya tukiwa tumefunga. Kuna vitu utakiwi kufanya kabisa ukiwa umefunga kabisa. Vitu gani? Kitabu hiki hapa, kitabu kinakuelekeza juu ya kufunga na kuomba. Elfu kumi tu, elfu kumi tu, elfu kumi tu. Na wakati mwingine, mbona huwa tuna vikundi vyetu? Mbona huwa tunaenda picnic mara moja moja mnapotoka au tiba tunaenda Zanzibar kutembea mara sijui nini wapi siku kuzuru beba kitabu katikati ya shughuli mbili tatu mnazofanya na uh, na rafiki yako shosti yako binamu yako anti yako mmeenda chukua angalau mwambie hebu mm. tusome hata, sura ya pili tu angalau hata peji tano soma kitabu ukija kufungua hivi macho uko Morogoro ukifungua macho uko Dodoma umemaliza kwa hiyo pia inakupa kujua do and don't. Ukizifuatiliza hizi unapata matokeo yaliyo sahihi. Tuelekee kwenye kuomba asubuhi hii, usije ukaona kama nimekuja kishari. kwa mfano, Matters of Blood, ni kitabu kingine Powerful book. Powerful book popote pale ulipo, ambapo neema ya Mungu itakusaidia kuwa unaniona au unanisikia saa hii, au kuna siku utanisikia nyingine. Jitahidi kwa kadri utakavyoweza kupata hichi kitabu Matters of Blood, pamoja na silaha za vita vyetu. Hivi ni vitabu ambavyo ukiwa navyo, kuna baadhi ya vitu hutaomba tena. Taarifa tu, taarifa sahihi, taarifa sahihi. Kwa mfano Matters of the Blood, mambo ya usuyo damu, laana na baraka za familia Yaani ni kitabu bora, kitabu kizuri. Ukisoma hichi kitabu, hata hutotafuta tena appointment ya kumuona mtumishi wa Mungu. Kwa hiyo kuna baadhi ya vitu hata saizi ukirudi nyumbani, kuna vikao vya familia, baba anabisha, mama anabisha, mambo hayaendi vizuri. Matters of the Blood. Lakini kuna vitu vingine unaangaika navyo hapa, kuna kitabu kingine. Mtumishi wa Mungu ameandika Addictions. Kuna tabia unazo kwako ni kama addiction. Nikasema sikula do you know, tukisema sisi addictions, wewe unawaza ngono tu, au au labda nikiwa ni na nikiwa addicted na madawa ya kulevya au nikiwa addicted siwi na, na nina wanaume wengi au wanawake, mm -mm. Do you know, hata umbea ni addiction. Kutoa taarifa sehemu moja juu ya mtu au vitu au kitu au jamii fulani kupeleka mahali pengine ni addiction. Kama umeizoea na unaifanya mara kwa mara. Sasa unaweza ukawa unaanga, unaangaika nao, lakini kumbe ni kitu ambacho kipo ndani ya damu kwenu wa Mbeya. Mama yako alikuwa ana suto tangia wakati anasoma shuleni akapata kazi mahali akaenda kule kazini na kwenye kazi aliachishwa kwa sababu aligombanisha bosi na wafanya kazi wengine. Kwa hiyo wewe sasa hivi unahangaika kanisani unagombanisha mashemasi na watu wa sadaka hawapatani. Watu wa midia na mchungaji hawapatani. Kila ukipata nafasi ya kumwona mtumishi wa Mungu, we, yani, ni kumwelezea tu habari za wengine. Yaani ni pasta nikwambie, he, kuna fulani anakusema kusema, kumbe matters of the blood. Mtu wa Mungu unaweza ukawa unahangaika na vitu, kumbe viko ndani ya damu. Umaskini ndani ya damu, magonjwa ndani ya damu. Mtoto mdogo labda miaka ishirini, ishirini na moja ishirini na mbili una diabetes from where? Kwa nini? Unajua, matters of the blood light. Kama ungepata nafasi ya kukisoma hichi kitabu again, twende kwenye table of content, yaliyomo. Mambo ya usuyo damu ya familia, nini maana ya damu ya familia? Sura ya kwanza namna ambavyo muunganiko wa damu unaweza kuathiri maisha ya mtu. Kazi ya damu ya Yesu katika kutukomboa na muunganiko wa damu zetu za familia zetu na damu ya Yesu. Ha, kumbe unaweza ukakaa ukasoma hichi kitabu ukamaliza kusoma hichi kitabu mwenyewe wewe, kama wewe ukajifanyia maombi ya ukombozi kutoka kwenye kila crisis inayotokea kwenye damu ya familia yako. Do you know that mwenyewe ukajiconnect na damu ya Yesu, wewe mwenyewe, wee mwenyewe. Sijui kama unajua, kwetu sisi huu ni mwaka wa nuru. Maana yake inawezekana nuru Jumatatu, nuru Jumanne, nuru Jumatano, nuru Alhamisi, nuru Ijumaa, nuru, nuru Jumamosi, nuru Jumapili. Inawezekana kabisa. Kwa hiyo hapo ulipo, kila asubuhi, kila unapoamka asubuhi, simple hizi kabisa, kila unapoamka unasema hivi let there be light, na iwe nuru kwenye maisha yangu siku ya leo. Inatosha kabisa, hizi prayer point inatosha kabisa kwa mtumishi wa Mungu. Akatuambia kabisa indirect kwamba ndugu zangu, inawezekana kabisa, huu mwaka elfu mbili na ishirini na tano ni mwaka wenye siku mia tatu sitini na tano na inawezekana, katika hizi siku mia tatu sitini na tano kila siku ukawa unashinda unashinda, kwenye ndoa yako unashinda kwenye biashara yako unashinda kwenye masomo yako, unashinda kwenye kazi yako, unashinda kwenye huduma yako, kama una huduma una kitu chochote unafanya, una uwezekano una wa kushinda 100% kila siku. Inategemea kwanza una kitabu moja, pili una hiyo taarifa. Kwanza maana maarifa stroke taarifa yana nguvu kuliko maombi. Nikishajua tu mwanzo mwanzo, tusome wakati mwingine sura ya kwanza pale utakuta tu mahali kuna giza. Biblia inasema hivi, na Mungu akasema. Tusome maana mgana. "He, anasema kumbe kuna kitabu cha Mwanzo, mwanzo sura ya kwanza mstari wa kwanza tufungue wote hapo. Ndugu zangu, nenda taratibu kwenye Biblia yako, Mwanzo sura ya kwanza mstari wa kwanza He? Hapo mwanzo Mungu aliziumba mbingu na nchi, hapo mwanzo Mungu aliziumba mbingu na nchi, nayo nchi ilikuwa ukiwa tena utupu bada na giza. Baada ya muda kidogo ile ile nchi Mungu akaumba mbingu na nchi. Baada ya muda kidogo, nchi ikapata changamoto. Nayo nchi ikawa ukiwa tena utupu, na giza lilikuwa juu ya uso wa vilindi vya maji. Yes. Roho wa Mungu ikatulia, roho ya Mungu ikatulia juu ya uso wa maji. Mstari wa tatu, Mwanzo sura ya kwanza mstari wa tatu, Mungu akasema iwe nuru. Yes. Si? Kumbe huku nyuma kidogo, yani nyuma ya nuru kulikuwa kulikuwa kuna giza, kulikuwa kuna ukiwa, kulikuwa kuna utupu. Ya, kama mimi nawe, just like me and you. Kwa hiyo wakati mwingine unalala vitu vikiwa haviendi, umetoka kazini siku hiyo, mambo hayajaenda vizuri, ulikuwa kwenye biashara yako kali yako, mambo hayajaenda vizuri, kuna mali ulikuwepo, unajitafutia una riski zako, mambo hayakwenda, umelala. Mtumishi wa Mungu akasema, pamoja na hayo yote pamoja na giza lililopo kwenye maisha yako pamoja na giza ambalo unaweza uka, you might, unaweza ukawa unaliona una kwenye maisha yako au ulipo. Unachotakiwa kufanya kila asubuhi, unapoamka unajiambia na iwe nuru, na iwe nuru. Kwa sababu gani? Unajua Mungu aliposema hapo mwanzo, sura ya kwanza mstari wa tatu Biblia inasema Mungu akasema, iwe nuru koma, ikawa nuru. That's simple. That's simple. Yeah. kila wakati unaposema na iwe nuru na iwe nuru kwenye ndoa yangu, na iwe nuru kwenye biashara yangu, na iwe nuru kwenye kazi yangu, na iwe nuru, na iwe nuru kwenye afya yangu, na iwe nuru sehemu yoyote yenye giza. Yani ukiweka tukoma, bibi anasema hivi ikawa nuru. Hau, mama mchungaji, kwa sababu ya imani. Hapo ndipo imani inapoingilia, pasipo imani haiwezekani kumpendeza Mungu, kwa lazima tukubaliane, the more unavosoma the more unavopata taarifa na maarifa yaliyo sahihi kidogo kidogo, vijichembechembe vya imani vinaingia. Kwa hiyo ukisema na iwe nuru, tayari inakuwa nuru. Tufanye mambo yote kwa utukufu wa Mungu. Kwa nini? Kwa sababu watu hawana mahali pa kutupeleka. By the way, mwisho wa siku watu hawana wa hata mbingu za kutupeleka, lakini tunatakiwa tufanye yote tutakayo yafanya leo kwa utukufu wa Mungu. Kwaho, tuchukue nafasi hii tumuombe Mungu, Mungu atusaidie, Mungu atupe hekima. Unajua kwa nini, kwa nini tunahitaji hekima ya Mungu? Tunahitaji hekima ya Mungu kwa sababu tunafanya kazi katikati ya watu moja tunafanya kazi na watu, sio kwamba tunafanya kazi sisi wenyewe. Baba, katika jina la Yesu Kabara Kristo mwana wa Mungu aliye hai, tunakushukuru Mungu kwa ajili ya neema yako kubwa ambayo umetuwezesha sisi kuona siku ya leo. Tunakushukuru kwa ajili ya wema na fadhili zako, tunakushukuru kwa ajili ya ukuu na uaminifu wako. Asante kwa ajili ya wema na fadhili zako, zako na uaminifu na utakatifu wako. Asante kwa ajili ya nafasi ambayo umetupa katika jina la Yesu ya kujifunza juu ya neno lako ya Hekima, tusiangalie watu, tupe hekima Bwana, kufanya katika vyombo vyako, tupe hekima Bwana, kufanya kwa namna Itaka e Itaka e Itaka e yako itakayoonyesha utukufu wako, itakayoonyesha utukufu wako, itakayoonyesha heshima yako, tupe hekima ya Bwana, belesuzia talia elatekepelika taya iza kabalataba ekabarakolia batabala eparakoshalina azaraka ekobarabia sokada lasuradia ekaparadia solabaye ila sud abeiaamtu wa Mungu, nimekuwa nikikwambia mara nyingi sana, usiache kuomba. Kituona sisi hapa tunaomba studio, omba pamoja na sisi, ndio yes. saa kumi na mbili sasa, najua ukitoka tu hapa chap unaoga, unaenda kwenye shughuli zako za kila siku. Inawezekana siku ikawa imebana sana kwao, ukakosa hata nafasi ya kulitia jina la Bwana. Kwao ukiona sisi tunaomba, usitue tu, unaangalia pa ah. lakini do you know, kuna watu ambao kwao ni firstborn, yani yeye ni wa kwanza sawa, ni mzaliwa wa kwanza lakini kuna mwingine ni lastborn au ni watatu lakini anafanya majukumu yote kama firstborn. Kitabu hiki kimeandika kikamwita huyo ni mzaliwa wa kwanza kimajukumu. Do you know, we unajua kwamba kuna vitu ambavyo mzaliwa wa kwanza hatakiwi kabisa kuvifanya, yani kwenu kama umezaliwa wee ni firstborn. Kwa sababu kuna mzaliwa wa kwanza kwa nafasi, kuna mzaliwa wa kwanza kimajukumu. Do you know, aidha kimajukumu au kinafasi the moment tu umekuwa wewe ni mzaliwa wa kwanza. Do you know, kuna vitu utakiwa kabisa kuvifanya kabisa kabisa. Do you know, kuna vitu unatakiwa uvifanye. Lakini unajua kuna vitu ni wewe tu ndo unatakiwa ufanye, akivifanya mwingine ndani ya familia havileti matokeo. Do you know that. Kwa hiyo kama huna taarifa, inawezekana wewe ni mzaliwa wa kwanza kwenu. Familia inakutegemea Jamii inakutegemea, nifike mbali, taifa linakutegemea. Ni mzaliwa wa kwanza kimajukumu, na unaendekeza kufanya vitu ambavyo mzaliwa wa kwanza hafanyi. Ndo maana state hazikuishi, ndo maana ujenzi unafika nusu, ndo maana biashara yani inaenda kama iendi. Ndiyo maana kwenye mikono yako Mungu anaweka riziki, lakini namna ya kutawanya. Kwa kuwa wewe, kila mtu anakuangalia, anachota kutokea kwako, kwao hekima. Nani nimpe nini, nani nimpe shingapi? Nani nimpe muda wangu tu ila hela nisimpe? Nani nimpe hela ila mda nisimpe? Nani nisimpe kabisa, yani nisimpe hela nisimpe na muda? Nani utajuaje? Mojawapo kati ya assignment niliyopewa baada ya kuanza vile vitabu ilikuwa ni kuboost uchumi wa familia, kwa sababu unajua pasa ni wale wanaume wale wazamani, wa koloni. Lakini msimwambie ili ndoa yangu isipate shida, sawa? Kwa sababu mimi na wewe tumekubaliana elfu mbili na ishirini na tano Hatusemi umbea, kwa tutulie kwenye mada tajwa, sawa, na msimueleze haya mambo, kwa sababu mdau anakuwa amelala. Sasa mtumishi wa Mungu akaniambia, moja kati ya majukumu yako ni ku boost uchumi wa familia kutoka asilimia fulani kwenda asilimia fulani. Mtu wa Mungu, unajua nini nilisoma vile vitabu vitano? Funny enough, vimeandikwa na mtanzania mwenzetu. Within one year, tukaweza ku transform uchumi wa familia from 30% tuliokuepo, almost 90% kutokana na vitabu. Yani hata yule mtu mwenyewe ambaye nilikuwa nasoma vitabu vyake hana maisha yaliyonipa mimi baada ya kusoma vitabu vyake. Baba, katika jina la Yesu ninaomba kwa ajili ya ndugu yangu, ninamwombea ndugu yangu wa kike, ndugu yangu wa kiume, katika jina la Yesu, ambaye amechukua muda wake kuniamini na kunisikiliza tangia saa kumi na nusu ya usiku mpaka muda kama huu. Ni upendo na imani ya aina gani aliyokuwa nayo kwangu? Baba, katika jina la Yesu mwangalie, kama ambavyo neno lako limetuambia siku ya leo ya kwamba thawabu yetu itoke kwako na sio kwa watu. Ninaomba mbingu zikamtunze na kumuhifadhi mtu wa Mungu huyu ambaye amenisikiliza na kunifuatilia kwa upendo sana. Baba, katika jina la Yesu, maneno yote ambayo nimeyazungumza siku ya leo yasipite tu, katika jina la Yesu, bali yakawe kama mbegu izaayo kwenye moyo wake. Kila wakati moyo wake ukatamani kuyapata maarifa zaidi, ili akawe ni mtu mwenye matokeo. Ninamuweka kwenye mikono yako ambayo ndani yako wewe Bwana neno linasema tunaishi, tunakwenda na tunakuwa na uhai wetu. Baba, ninaomba kwa ajili ya mpenzi wangu anaye kwa unyenyekevu kabisa amechukua muda wake amenitazama tangia mpaka muda kama huu, ukamjaze Mungu ukamsaidie katika jina la Yesu. Wengine wetu tumekutana na vi, vi, vi, vitabu ukubwani, wengine wetu tumeokoka ukubwani, wengine wetu tumekutana na articles na maandiko ukubwani, tunakuwa katikati ya majukumu mengi, wengine tayari tumekusha oa na kuolewa, wengine tumekusha za na watoto, tunakosa hata dakika si chache za kusoma vitabu kwa siku. Baba katika jina la Yesu, ndio hapo tunapot a neema yako ikatufanyie wepesi katika jina la Yesu, tukapate kaupenyo macho ya mioyo yetu yatiwe nuru, walau tukaone umuhimu wa kusoma, ili kwamba kutokea hapo tukaweze kuomba maombe yaliyo sahihi. Baba, neno lako linasema hivi kwa mapato yetu yote tuweze kujipatia ufahamu. Ninaomba kwa ajili ya ndugu yangu anayenitazama popote pale anaponitazama. Katika jina la Yesu, mikono yake ukaijaze riski. Asikose kitu cha kusema nimekosa nashindwa kununua kitabu, nimekosa nashindwa kununua neno la Mungu. Baba, katika jina la Yesu, watu wako asubuhi wanapotoka kuelekea makazini, wanapotoka kuelekea sehemu uh, zozote za kujitafutia chochote kwenye maisha yao, katika jina la Yesu na iwe nuru, na iwe nuru katika jina la Yesu na iwe nuru biashara zao katika jina la Yesu, na iwe nuru kwenye ndoa zao katika jina la Yesu, na iwe nuru kwenye kazi zao katika jina la Yesu, na iwe nuru kwenye afya zao katika jina la Yesu, na iwe nuru olova, kila sehemu ya maisha yao ukawe na nuru Baba, wasipungue wala wasipungukiwe katika jina la Yesu. Nuru kwenye biashara zao, nuru kwenye kazi zao, nuru kwenye vyanzo vya mapato, nuru kwenye afya zao, nuru kwenye nyumba zao katika jina la Yesu nuru kwa wazazi wao Amen. nuru kwa watoto wao Amen. nuru kwa ndugu zao Amen. Katika jina la Yesu ukawatunze ukawahifadhi, kila atakayewaona ajue hakika hawa wamebarikiwa na Bwana. Baba, katika jina la Yesu ukawatunze ndugu zangu za hawa mpaka tutakapoonana tena siku ya kesho. Asante kwa kuwa pamoja na mimi kuanzia mwanzo mpaka mwisho wa ibada hii. Usiache kuomba, usiache kumtafuta Mungu, na kama umebarikiwa na maneno haya unaweza kutoa sadaka yako kupitia namba zifuatazo 0659687569 au 0753085789. Shalom.