Hello, this is your pastor Tony Kapola. Nataka nikukaribishe katika kusikiliza neno la Mungu tena siku ya leo. Biblia inasema neno la Mungu ni taa ya miguu yetu na linatumulikia kila mahali tunapokwenda. Maneno haya yatafungua macho yako. Inawezekana kuna giza ulikuwa unakutana nayo kwenye maisha yako, lakini liko neno ambalo neno hilo unalo siku hii ya leo. Karibu Esta, alimkumbuka Vashti na vile alivyotenda na yale yaliyoamriwa juu yake. Basi mtu watumishi wa mfalme waliomhudumu walimwambia mfalme, na atafutiwe mabikira vijana wazuri, naye mfalme aweke wasimamizi katika majimbo yote ya ufalme wake, ili wakusanye pamoja mabikira vijana wazuri wote, waende shushani ngomeni, kwenye nyumba ya wanawake, mikononi mwa Hegai msimamizi wa nyumba ya mfalme mwenye kuwalinda wanawake, tena wapewe vifaa vya utakaso. Naye yule msichana atakayempendeza mfalme na awe malikia badala ya Vash. So unaona hilo neno kwenye nyumba ya wanawake, back in the days king, Kiingereza naitwa aksa, aksasa o mfalme Ashuelo, Kiswahili miaka ile wafalme ili wasije wakaokota lolote, sema wasije wakaokota lolote au wasije wakaokota chochote kitu. So wanawake walikuwa wanachukuliwa, wanawekwa kwenye nyumba maalum, na hiyo nyumba maalum ambao wanachukuliwa, ili kumwepusha mfalme asidondokee kokote. Kwa hiyo wanawekwa kwenye nyumba maalum, wanatakaswa, wanaangaliwa afya zao, wanaangaliwa ulinzi wao, ili pia kusije kutokea conspiracy against the country. Wanawekwa mahali pamoja, and then mfalme siku akisikia kubadilisha ladha anaenda na ukota mmoja pale, anaendelea naye. that's, that's how old kings were. na ndo hapo naona mfalme waliweza kuhesabu masuria ya Sulemani, kwa sababu they were all sitting in one house. okay? sio kwamba mfalme alikuwa anatoka ikulu anachepuka, anakimbia kutafuta mtu mmoja uko, uh uh they were all put in one place bwana. So kwa wale ambao wanafahamu stori ya Esther. sio sana Biblia anasema mfalme akamkumbuka mkewe Vashti. Na kwa wale ambao hawajui, mfalme mwanzoni kabisa chapter number one, mfalme alikorofishwa na mkewe, na alikorofishwa kwa sababu alimwita na mke wake haku respond in the time when the king called. Bwana sie sana. Amen. Hey, so after that wale wazee waliokuwa na mshauri mfalme mojawapo jina lake anaitwa Memukan, alikuwa ana lead uh, watu waliokuwa wanamuongoza mfalme. And then Memukan na wenzia wakamshauri mfalme, wakaambia mfalme, hili jambo lilofanya mke wako, likisikiwa na watu wake zetu, watodharau, kwa sababu kama kiongozi wetu umeshindwa ku mount up to the task of manhood uh, wengine wote <laughs> wakezetu watatuelewa. So mfalme, mfalme akatangaza kumwacha mkawe, na mkewe alipoondoka mke. Mfalme akamkumbuka mkewe kewe pale ambapo unaachana na bebi wako kwa mashauri ya marafiki zako ambayo haina jina, unaanza kumkumbuka, unagundua kwamba waliomwacha mkeo ni marafiki zako na sio wewe, kwa sababu wewe kiukweli, ukweli mke wako uliwezana naye na matatizo yake. Mfalme anamkumbuka mkewe. Bwana asiwe sana, amen. Ndio hapo sasa tunaanza hiyo shughuli kwamba mfalme akamkumbuka mkewe. Now let's read, yes, mstari wa tatu. Unajua yes. Usipojifunza kusoma mani, maandiko wewe mwenyewe utadanganywa sana kwenye maisha. Haya soma. Mstari wa tatu. Let's go, naye mfalme aweke wasimamizi katika majimbo yote ya ufalume wake ili awakusanye pamoja mabikira vijana wazuri wote, waende Shushani Ngomeni kwenye nyumba ya wanawake mikononi mwa Hegai, msimamizi wa nyumba ya wafalume, mwenye kuwalinda wanawake tena wapewe vifaa vya utakaso, naye yule msichana atakayempendeza mfalme na awe malikia badala ya Vashti. Neno hilo likampendeza mfalme, naye akafanya hivyo. Basi palikuwa na Myahudi mmoja huko Shushani Ngomeni, jina lake Modekai bini Yairi, bini Shimei, bini Kishi wa kabila ya Benyamini, ambaye kwamba amechukuliwa mateka kutoka Yerusalemu miongoni mwa wafungwa waliochukuliwa pamoja na Yekonia mfalme wa Yuda, ambaye Nebukadreza mfalme wa Babeli alimchukua. Naye alikuwa amemlea Hadasa, yani Esther, binti wa mjomba wake, kwa kuwa hana baba wala mama. Naye msichana huyu alikuwa na umbo mzuri wa uso mwema, nao walikufa baba yake na mama yake, yule Mordekai alimtwaa kuwa binti yake yeye basi ikawa wakati aliposikiwa amri ya mfalme na mbiu yake, wasichana wengi wakakusanyika huko Shushani ngomeni, mikononi mwa Hegai. Esther naye aliingizwa katika nyumba ya mfalme, mikononi mwa Hegai mwenye kuwalinda wanawake. Yule mwanamwali akampendeza, akapokea fadhili kwake, naye akampa upesi vifaa vya utakaso pamoja na posho zake na vijakazi saba walio haki yake wa nyumba ya ufalme. Pia akamhamisha yeye na vijakazi wake, akawaweka mahali pazuri katika nyumba ya wanawake. Walakini Esther hakudhihirisha kabila yake wala jamaa yake, kwa maana ndivyo alivyomwagiza Mordekai asiwadhihirishe. Nilitaka umwone Esther, nilitaka umwone Mordekai. Yes. Sawa? Yes. Yes. Yes. Mstari yes, wa kumi na saba. Mm-hmm. Mfalume akampenda Esta, kuliko wanawake wote, naye akapata neema na kibali machoni pake kuliko mabikira wote, basi akamtia taji ya kifalume kichwani pake akamfanya awe malikia badala ya Vashti. Ndipo mfalme alipowafanyia karamu kubwa maakida wake wote na watumishi wake, yaani karamu ya Esther. Akafanya msamaha katika majimbo yote, akatoa zawadi sawasawa na ukarimu wa mfalme. Verse 19: basi mabikira walipokusanyika mara ya pili, Mordekai alikuwa akiketi mlangoni pa mfalme. Esther alikuwa hajadhihirisha jamaa yake wala kabila yake. Now. Alikuwa alikuwa alikuwa nakaa nakaa nakaa wapi wapi wapi mlangoni pa mfalme. eh? mlangoni pa mfalme. mlangoni pa mfalme. mlangoni pa pa pa pa mfalme mfalme mlangoni mfalme mfalme mlangoni? eh? If you are not a man of the system Yes. So, kwa hali ya kawaida unaweza kadhania Mordekai alikuwa ni mlinzi tu. No, alikuwa ni watu wa usalama hao. Sawa? Yes. So Mordekai anakaa, anafanya kazi ikulu, in other words. Okay? Yes. Na nafikiri hapo ndipo aliposikia taarifa. Yes. Za kwamba mfalme anatafuta mke. Kumbuka Biblia anasema. Ninaomba mnisikize sana leo, kuna kitu naongea very sensitive cha kuhusu nchi na kanisa. Amen. So, uki study vizuri hii story kamaModekai alikuwa nafanya kazi ikulu kwa mfalme, without doubt, that's how we got to knew, I mean, we got to know, vitu vinavyoendelea ikulu sindiyo? Yes. Hallelujah. Amen. Hallelujah. Amen. Amen. Kwa sababu alikuwa nafanya kazi wapi? Ikulu. Ikulu. Alikuwa nakaa kwenye geti la mfalme, na kwenye geti la mfalme manake it is a high place, ni sehemu ambayo ni sensitive. Unapoambiwa geti manake lango, lango manake ni sehemu ambayo ni sensitive, productive, sehemu ambayo ni respectable, ambayo alikuwa naka. So haikuwa tu ni getini, uh -uh. Unapoona lango manake ni mahali ambapo ni sensitive. Yes. Mstari wa kumi na tisa. mm -hmm. Basi, mabikira wote walipokusanyika mara ya pili, Mordekai mm. alikuwa akiketi mlangoni pa mfalme. Mlangoni pa mfalme. Esta alikuwa hajadhihirisha okay. jamaa yake wala kabila yake, kama vile Mordekai alivyomwagiza mm. kwa maana Esta alikuwa akiashika maagizo ya Mordekai vilevile, kama wakati alipolelewa naye Ikawa siku zile Modekai alipokuwa. Kwa hiyo ni maagizo ya Modekai yaliyomwambia Esta asidhihirishe. Yes. kabila yake. Yes. asili yake anakotokea. Yes. Alivyo. Yes. identiti yake. So Modekai is saying, tunaingia kule ndani lakini usi, usijifunue mapema wewe ni nani okay? Yes. Ikawa siku zile Mordekai alipokuwa akiketi mlangoni pa mfalme, wawili katika wasimamizi wake mfalme, Bigtana pamoja na Teresh, wangoje mlango, waligadhibika wakataka kumpelekea mkononi mfalme Asuero. Basi Mordekai akapata kulijua jambo hilo, naye akamjulisha Esther Malkia, naye Esther akamwambia mfalme habari hiyo kwa jina la Mordekai. Na jambo hilo lilipochunguzwa na hakika ikapatikana hao wote wawili wakatundikwa juu ya mti. Sasa. Ayo. Kuna kitu hapo kwa sababu Cheche amesoma haraka. Hamjakiona? Wewe mwenyewe Cheche hujakiona? Kuanzia mstari wa 20, Esther alikuwa hajadhihirisha jamaa yake wala kabila yake. Sawa kama vile Modekai alivyomwagiza. mm -hmm. Kwa maana Esther alikuwa akiashika maagizo yake Modekai vilevile vile kama wakati alipolelewa naye. Ikawa siku zile Modekai alipokuwa akiketi mlangoni pa mfalme All right. Yes. Uh -huh. Ikawa siku zile Modekai alipokuwa akiketi mlangoni pa mfalme wawili katika wasimamizi wake mfalme Bigitana pamoja na Teresh wangoje mlango walighadhibika wakataka kumpelekea mikononi mfalme Asuero. Basi Wa, wafanye nini? wangoje <laughs> wangoje mlango. You didn't understand that. Yes. Melewa kitu gani? Read again. Ikawa siku zile Modekai alipokuwa akiketi mlangoni pa mfalme mm -hmm. Wawili katika wasimamizi wake mfalme Nigitana na Tereshi uh -huh. Wangoje mlango, wangoje mlango. Yes. Uh -huh. Wangoje mlango uh -huh. Waligadhibika waligadhibika, kwa hiyo wangoje mlango, waligadhibika, hawa sasa ni walinzi yes. Waligadhibika uh -huh. Yes. Wakataka kumpelekea mikono, mikono, mfano, wakataka kumpelekea mikono, sio mikononi. Wakataka kumpelekea nini mikono? Unajua ile mjini tunavyosema hivi, nitakuchapa mikono wewe, au jamaa anapiga mkono kwa anaposema, walimpelekea mikono, wakataka kumpelekea mikono, maana yake wakataka kumdhuru. yes. so, in English, they would say Because I think that way. Yes. In English they would say Big Bigthana and Teresh two of the king's officer who guard the doorway, who guarded the doorway, became angry and conspired to assassinate the king Sasa unaona ulichokuwa na kisoma? Kitu tofauti <laughs> kabisa yani hajieleweki Naye akamjulisha Esta, malkia. Basi Modekai akapata kulijua jambo hilo, hawezi kum-access mfalme sasa. Anafanyaje? The only person ambaye anaweza kum-access ni malkia but, remember, malkia hajaji-identify yeye ni nani right? yes. Are we together? yes. Mm -hmm. Let's keep reading. Basi Modekai akapata... Mind you, leo ni siku ya ishirini. mm -hmm. na tumebakiza siku chache sana. Kwa hatuna muda. Tunataka kufanya vitu viende chap chap, alafu viende dip. Yes. So we are going to take things deep and chap chap. Nikukumbushe, tunaombea msimu mpya, amen, kwamba yumkini Mungu atufanyie nafasi msimu unaokuja. Amen. na atufanyie strange stuff basi Mordekai akapata kulijua jambo hilo mm -hmm. naye akamjulisha Esther Malkia, naye Esther, Esther akamwambia mfalme habari hiyo kwa jina la Mordekai, na jambo hilo lilipochunguzwa na hakika ikapatikana, hao wote wawili wakatundikwa juu ya mti. Hayo pia yakaandikwa andi, yaka katika kitabu cha taarifa mbele ya mfalme. Okay. So, Mordekai amecover the, the, the conspiracy Sawa, yes. Alafu akapeleka taarifa and then Esther akamwambia mfalme kwa jina la Mordekai, alafu jambo hilo lilipochunguzwa, ikaonekana ni kweli, wale watu wakatundikwa, wakanyongwa. Waliponyongwa wale wajamaa, this is what happened. Jambo alilolifanya Mordekai likaandikwa kwenye vitabu. Naomba nirudie, liliandikwa yes. Ila Mordekai akupata chochote, nazikana chokisema liliandikwa tu, likaachwa hapo sawa. Baada ya hayo, mfalume Asuero alimwongezea cheo Hamani bin Amedatha Mwagagi, akampandisha akamweka, akamwekea kiti chake juu ya maakida wote waliokuwapo pamoja naye, nao watumishi wote wa mfalume walioketi mlangoni pa mfalume wakainama na kumsujudia Hamani uh -huh. Maana ndivyo alivyoamuru mfalme kwa habari zake uh -huh. Bali Modekai hakuinama wala hakumsujudia. Basi watumishi wa mfalme walioketi mlangoni kwa mfalme <laughs> Waka... Modekai amefanyaje? hakuinama wala hakumsujudia. Unajua kwa nini? amechukua cheo chake. Anza tena, yes. Baada ya hayo Mfalme Aswero alimwongezea cheo Hamani bin Hamedatha. Sasa angalia jambo la ajabu aliyefanya tukio la kumwokoa mfalme ni nani? Modekai. Aliyepata cheo ni nani? Ndio maana ninawahakikishia mwaka huu, yes. Chochote kilichoni ali kabisa aliyefanya jambo hili ikawa kubwa likawa zuri ni mtu mwingine kabisa. Nafikiri wengi mna experience nayo; yanatokea sana. Aliyefanya jambo ni mwingine kabisa, lakini anayepewa heshima, anayepewa nafasi ni mwingine kabisa. Baada ya hayo, Mfalume Asuero alimwongezea cheo Hamani bini Hamedatha Mwagagi akampandisha ba, akap... anaposema baada ya hayo, maana yake hili tukio linahusiana na hayo. Yes. Baada ya hayo yapi? Haya ya ku uncover hii conspiracy, mfalme badala ya kumwona Modikae. Narudia tena ya Modikae yaliandikwa tu, si ushawewe kufanya tenda serikalini, alafu unaambiwa hela ipo, na unaona kuna vitu vingine vinaendelea, au wizara haijatoa bajeti ya hii kitu umeshafanya kazi. Hello? Yes. Am I in the right place? Yes. Okay. Even if I'm not preaching to to, let me preach to my people. I simply mean, linalofuata hapa chini linafanana au linahusiana na hilo hapo juu. Yes. Now, let's read. Mfalme akamuongezea cheo nani? Hamani bin Hamedatha. Bin Hamedatha Mwagagi, mwagagi, akampandisha. mm -hmm, akamwekea kiti chake juu ya maakida wote waliokuwapo <laughs> pamoja naye. Anamwekea kiti chake juu ya maakida wote waliokuwa pamoja naye, mm -hmm, yes. Nao watumishi wote wa mfalme walioketi mlangoni pa mfalme wakainama na kumsujudia Hamani, mm, maana ndivyo alivyoamuru mfalme kwa habari zake bali Modekai hakuinama wala hakumsujudia. Basi watumishi wa mfalme walioketi mlangoni pa mfalme wakamwambia Modekai, mbona wewe waialifu amri ya mfalme? Ikawa waliposema naye kila siku, asiwasikilize, wakamwarifu Hamani, ili kuona kama mambo yake Modekai yatasimama, maana alikuwa amewaambia ya kuwa yeye ni Myahudi. So haya ni maisha ya kawaida. Jana nikawaambia kwenye ibada ukiona mifano ukauelewa, mfano unaweza kusolve matatizo yako ya kawaida yes. If you understand the formula of the teacher when he uh, teaches you a certain parts of mathematics if you understand well the example yes. You can solve a real problem yes. Sawa, hiyo ndo njia nyepesi ya kufaulu hesabu kwa nasoma hesabati. So, if you'll understand this you'll know how to deal with the conspiracies in the offices yes. Bwana asifiwe. Amen. Kwa hiyo kama ambavyo kwenye ofisi yenu huwa mnachongewa au mnachongeana huku nako ninatamani sana leo tusome scripture by scripture. Yani tusiwe na haraka hata kama mwishoni nitawaambia tu tumesoma leo tutafundisha kesho. Mbarikiwe. Nataka ujifunze kutoka kwenye kusoma maandiko ili ujue unakosa nini unaposoma maandiko. Matatizo mengi uliyokimbilia kualilia wachungaji ungeelewa ukiyasoma. Yes. So, unaona watu wanaondoka wanaenda kumchongea sasa nani Modekai kwa nani? Kwa Amani, ili waone kama mambo yake yatasimama. Yes. Maana alikuwa amewambia ya kuwa yeye ni Myahudi. Hata Amani alipoona ya kwamba Modekai hainama, sasa nataka uelewe kwamba Modekai hakuinama au Modekai hainami sio kwa sababu ana kinyongo cha cheo Modekai hainami kwa sababu yeye ni Myahudi, kwa sababu Wayahudi hawainamii kingine chochote. Thats the first law, thats the first Tora of Moses. Na kuonyesha wewe unavyokompromisi kazi na uokovu wako, nakuonyesha wewe unavyo unayo It is exactly thing ambayo Mordekai anapewa hapa, anamwambia nisujudie mimi, alafu nitakupa hivi vyote and it is exactly thing Biblia anasema hivi, watu wote, mfalme alitoa amri Wamsujudie, wamsujudie Hamani na watu wote wakamsujudia Hamani, lakini ilipofika, Modekae akakataa, and the Bible says watu wakaenda kumchongea Modekae, wakaenda kumsemea Modekae, wakamwambia Hamanisemavi, wakaenda kumsemea Modekae. Alafu anahusianisha walienda kumsemea kwa sababu alisema yeye ni Myahudi. Kwa hiyo walimuuliza kwa nini ya usujudu, akajibu akasema, I'm a Jew, we don't bow to a man. Yes. By the grace of God tonight, kuanzia siku hii ya leo na siku 20 zinazokuja. Yes. Mungu anajitengenezea kizazi kisichowaabudu wanadamu. Amen kisicho apetipeti wanadamu ili wale, au yes, wapate nafasi. Saa imefika na saa ndio hii, Mungu aseme anacho kizazi ambacho akijaabudu miungu mingine akijaabudu wanadamu ili wapate kula chakula chao Rema, watu wenye uwezo wa kusimamia imani zao, watu wenye uwezo wa kusema hapana Yaani, kwa sababu ya kila mtu ana njaa, kila mtu anatafuta sifa kwa wakuu, kila mtu anatafuta sifa apate kinafasi mahali fulani, apate kitu mahali fulani. Kwa sababu hiyo, sasa kwao ni kama Mungu hawezi kuwasaidia watu kuinuka, kwamba siku hizi ili uinuke lazima umjue mtu. kwa matumaini yetu kwa Mungu yanaondoka siku baada ya siku. Ni maombi yangu kwamba mfungo huu tusaidie Hema, utusaidie kurektify maisha yetu ya imani kwa Mungu Hema, na kumwambia Mungu usipotusaidia wewe hatuna msaada, you just need to know that. Yes. Christians these days are compromising a lot. They are compromising a lot. Hapa mtu anaweza akamisi ibada kwa sababu tu, ah, na connection natakiwa kuiwai mahali fulani Because according to the Bible, ziko staili za Mungu na ziko staili za wanadamu. Biblia anasema tusifuatishe namna ya dunia hii. you need to choose, kama umeamua kuja kwa Kristo you need to choose, you need to choose, you need to choose nani utakayemtumikia. Yoshua akasema kabla hawajaingia kwenye nchi, chagueni leo hii ni nani mtakao mtumikia kwa hiyo hawakupata tu ushindi wale kwenye nchi ya ahadi kwa sababu tu walikuwa wanajua kupigana no they had to reach a place of making decision you must reach a time my sister my brother you must reach a time where you do not compromise your faith with anything no one should make you compromise or reduce your standards yes. on faith tunataka sana mungu atuonyeshe strange stuff hawa walioonyeshwa strange stuff na waona kwenye biblia they never compromise you want god to show you strange stuff learn to never compromise right. it is my hour of worship i need god worship everything else will wait yeah. listen to me every birthday ya mke wangu because she's, she's born january 11th kwa hiyo kila januari 11 inanikuta niko kwenye mfungo na naongoza maombi hapa sijawahi fanikiwa kucelebrate her birthday but you know what it was the first thing i told her every january i am fasting you should know january is your birthday i will never take you out i will be in a dry fast for the whole year is that okay with you Say, let's do the thing. Niambia, we'll find another day to com to, to, compensate compensate huko mbele. But you need to be okay for me to miss your birthday. I can give you anything you want. I can buy any ticket. You can go anywhere around the world, but me, I will never leave the country. January 11, because it will find me in prayers. We are compromising a lot. A lot. Wengine wana compromise kwa sababu ya mapenzi mahusiano yaompromisin faith. Wengine no ana compromise kwa sababu ya kazi naoos. Wengine wanacompromise kwa sababu ya vitisho ya serikali au vya watu. Na wengine ana compromise kwa sababu ya kukosa hela. Wengine no na compromise kwa sababu tu anataka umaarufu. Wengine no wana compromise kwa sababu anataka akutane na watu awajue, watu wamjue. Wakuchague Uraise... Yes. ili watu wakuchague si kwa sababu umewaomba au umejipendekeza. Wakuchague kwa sababu ni bora na hawana option nyingine. Watu wakuchague si kwa sababu umejipendekeza. This is the reason why your pastor is the way he is. I talk like there is no death. You know why? Because no one is able to kill me if God didn't want me to die? Can I tell you another thing? Before you kill me, my God will find you in your room and shut your breath down. Sasa, ili Mungu wangu awe na hiyo guts ya kuniulia mtu kwa sababu yangu mimi. See? Wana wa Israel kuwa legit mbele za Mungu, ili Mungu aue taifa zima, wazaliwa wa kwanza wa taifa zima. Mungu amewaumba wa hawa watu mpaka anawaua. You should know God is lo uh, losing. Biblia anasema hapendi kuwatesa wanadamu, so huwe na uhakika, wakati Mungu anawaua wa wazaliwa kwanza wa kwanza wa Misri alikuwa anaumia, anaposema hapendi kuwatesa wanadamu, manake wenye dhambi na wasio na dhambi wote, hapendi kuwatesa sasa So, na hakika mpaka Mungu anacompromise anamwachilia Farao. Mungu aliwekwa kwenye kiti cha kuamua nani anaondoka nani anakaa. Mungu akasema I can bet on Moses and the Jews, not this one. Naikumbuka, naikumbuka agano langu na baba yao Ibrahim. That man compromised nothing for me. I'm ready to let these guys go. Vitu vingine tunavyovifanya tuwasaidie watoto wetu mbele. Maisha yao yawe mepesi. Yes. Mungu hasema gavi kwenye ajali hii wengine wanaweza wakafa, but please, mtoto wa fulani siwezi kumwondoa mama mama yake, baba yake nina mahusiano naye. Haleluya. Baba yake na mama yake nina mahusiano nao. I cannot take these people down. Yeah. How many things so far have you been compromising because of, of life? You have been compromising God. Unamwekea Mungu mbadala. Narudia tena, ukisoma haraka haraka ni kama Modikae alikuwa aabudu sanamu, hasujudi kwa amani kwa sababu ana kinyongo. yeah. Modekae anasema cheo chenu chukueni, lakini one thing you will not take from me my worship yes. kuna wimbo ameimba Israel, Israel Austin na, na maverick anasema You can take everything, you can take everything from me. Kwa nini Modekai alikuwa not because huyu baba alikuwa na kinyongo zake, mkwe wangu. Ni mjomba wake Esta huyu. Kwa alikuwa na maokoa mfano kwa sababu ya mkwe. Kwa yani hii si hitaji cheo, nimefanya tu kama family business. You understand? Yes. Lakini anapokuja Amani kuchukua cheo chake, na Amani amekaa mahali anataka kuabudiwa. Mnavuka mpaka. Naweza nikafanya kazi zenu kiasi kwamba naweza nikamwokoa hadi mfalme. Biblia inatuonyesha vizuri kabisa kwamba huyu jamaa hakuwa na shida na utawala. Hakuwa na shida na mfalme anamwokoa. Ingekuwa ni mbaya, Mordikai angeweza kuconspire na wao jamaa, wakamua mfalme pamoja. Mind you yeye ndio aliye uncover the secret ya kwamba mfalme anataka kuuawa, but inapokuja swala la ni, ni, ni, ni mwinamie Hamani, you need to read the first law, the first law of Jews. Sasa niwaambie kitu kimoja, watu wa Mungu. Mungu tunayemwabudu sisi ni Mungu wa Wayahudi. I wish my team would be quickly to find us. Amri ya kwanza Mungu aliyowambia wa wayahudi ni ipi? Amri ya kwanza kabisa ambayo Yesu anakuja kuikoti kwenye mfungo wake? So mwelewe, watu wa Mungu, when we are dealing with temptations in life, tunapoyaombea haya mambo, kumbuka Yesu aliomba nyikani. Kwa hali ya kawaida, naweza kaa niale, jaribu likuwa ni jepesi jamani, jaribu la kwamba imeandikwa, usimsujudie mtu mwingine yoyote isipokuwa Mungu peke yake. Lile jaribu lilihitaji mfungo wa siku arobaini kulishinda. Yes. Na mimi nakupa hiyo taarifa. Kwanza ndio jaribu la mwisho, maana yake that's the last weapon the devil use. Na watu, watu, watu, watu, people save the best for the last. So that was the last weapon. Kwa jaribu la chakula ilikuwa ni jepesi, that's why it was started the first. Jaribu la pili, lazima ujitupe, usimjaribu na Mungu wako. Jaribu la tatu akamchukua akampandisha kwenye kilele cha mlima and then akamuonyesha dunia yote na fahari zote. Mungu hajifunui mazima kwenye maisha ya watoto wengi wa Mungu. Wana michanganyo na ninapozungumzia michanganyo, sio kuvuta na kuja kanisani au kuzina na kuja kanisani. Ah, ibada yao haijawa intact. Kumbuka Mungu akimsumbui hakimsumbui pambio, hakimsumbui mifungo Mungu. Biblia anasema anaangalia moyo. anasema watu hawa wa wananiabudu mimi kwa midomo tu, lakini mioyo yao iko mbali nami. na moyo wa mtu Biblia anasema ulipo ndipo hazina yake inapokuwapo. saa ya kukompromisi ibada na hazina, muda wa ibada. Now you know. Now you know. Angalia wengine, tujifunze wengine. Hmm, tunaangalia wengine na Mungu wao, inapokuja saa yao ya ibada, and then utaelewa kwa nini wao siku zote wanakupiga chini. Now you'll understand why they they always take over. Na huku Wakristo mnapiga makelele, if you are not not careful, you will will serve them them for the rest of your life. Mimi nilishakataa. They will, I will not serve them. They will serve me. Na nisikia. Wakati tuko chuo, is it chuo? Wakati tuko chuo, kuna saa lecturer alikuwa anaweka mtihani Jumapili. Lakini lecturer hathubutu kuweka mtihani Ijumaa saa sita wala Jumamosi. Kwa sababu msabato huwezi kumchezea na sabato yake. Atakuachia mtihani wako hapo mbele ya macho yako. Alafu ukimzingua na kumwambia umeninyima uhuru wa kuabudu. Umekwisha, anakwambia mi mwenye ni mwenyekiti, ni mwenyekiti, lakini nafanya mtihani. Lakini iwaambie kitu, kwa namna ya nje inaonekana haina madhara kabisa kwamba watoto wameitamaliza, lakini do you know what it affects our mind? Inawatengenezea vijana na watoto wetu hali ya kudharau ibada zao. Na we unajua, the strength of your life is your worship. Wakikuloga na hauna pakukimbilia wanakukalisha chini wakikutupia wana chini waki na unapakukimbilia, wanakuangusha chini, wakiamua kucheza na maisha yako kwa namna yoyote ile hunapakukimbilia, maana Mungu wako umekorofishana naye. Walipoona hawawezi kushindana na Daniel, the only thing they did wakatengeneza mazingira, wamkorofisha na Mungu wake, ili wakikorofishana Mungu wake waweze kumloga. Mawe kuona kwenye Biblia ile story ya, story ya nafahamu huyu jamaa anaitwa nani? nani huyu? Weka mkono wako vizuri, ntakumbuka tu, anaitwa um... alikuwa ni nabii kwenye kitabu cha Hesabu ishirini na mbili Balaki na Balamu. Yes. Nakumbuka Balaki alichomwambia Balamu, aliwaona wana wa Israeli wanakuja, alafu akasema hivi, hawa watu wakija kwetu wataramba kila kitu walicho nacho, so by nature, wana wa Mungu anaogopeka. Yes. By nature, wana wa Mungu anatisha, yani nikuambia hivi, wanaweza wasiseme huko duniani, lakini mimi ni hedeki yao sana. Yes. And have nothing to do. By nature, wana wa Mungu anaogopeka from years back. Mfalme wa Moabu ambaye alikuwa ni nani? Balak alikuwa na jeshi hawa watu ni taifa la watu milioni sita tu ambao wanatembea na hawana silaha yoyote. Anawaona wanakuja anasema hivi, hawa watu wakifika kwenye nchi yetu wataramba kila kitu alicho nacho. Sasa nimejaribu kutengeneza mazingira ya kuwapiga silaha ni nazo, lakini siwezi kuwashinda kama nitakosa mtu wa kunilaania. Jana baraka kwenye maisha ya mtu ndio inayomtajirisha. Imagine the way people are compromising siku ya kwao ya Jumapili ya kwenda kupata baraka yao ya Mungu. Na alichokuwa nakitaka Baraki ni hiki tu, anasema nilaanie mimi watu hawa, na you know, anasema kinyume cha laana ni nini, nini? Baraka. So Baraki anaomba nini, nilaanie watu hawa, anasema labda nitaweza kuwapiga. Kwahiyo hupigwi wewe mpaka umelaaniwa. Yes. Ukiona unapigwa na maisha, ukiwa unapigwa na watu, ukiwa unapigwa na kitu, kuna namna huna baraka, nitumia lugha mbaya, una laana. Sasa nikisema huna baraka, unaweza ah, baraka tu, nitabarikiwa. No, uh, uh, uh. Anasema nilaanie watu hawa, labda nitaweza kuwapiga kwa. Ukiona mtu amepigwa baraka jana nikawambia. Hapa one thing that you should need to work with giving, peke yake haitoshi ya baada ya giving tafuta baraka. Actually, giving is necessary. Umuhimu wa sadaka ni kwa sababu una provoke baraka, kwa sababu kinachokutoa wewe sio utoaji, kinachokutoa wewe ni baraka iliyonenwa baada ya wewe kutoa. Nimetoa, nimeo Chukua hiyo Mungu, haleluya. Alafu naondoka zako, no seek for the word of blessing hey, hey. Baraka inanunuliwa, Bibia anasema hivi ta, tafuta fedha inunue kweli, enyewe kweli, neno la Mungu, so buy the truth yes. buy truth yes. buy truth, buy truth, this guy. Bibia anasema hivi walimchukua huyu jamaa Balam. Bibi asema walimpa ujira wa kiganga. They bought him, they bought him, just imagine a king is paying to make this guy curse someone, meaning money is nothing comparing to blessing and curse. If I can pay for you to be cursed, meaning this man that I have hainitishi, ila kinachonitisha ni baraka ulionayo kinachonitisha ni baraka ulionayo, sio hela ulionayo, baraka ulionayo. Kwa sababu baraka, unajua inachokifanya. Nikikunyang'anya wewe kila kitu ulicho nacho, nikakupeleka jangwani, unaanza moja, watu watakufuata kule. Nafanya mchezo na baraka? Alienda kule Ishmaeli, Biblia anasema hivi, amekuwa tajiri mkubwa. Wale pale wajukuu wa Ishmaeli, riches wealthiest, jangwani. Nyinyi mmekaa huku kwenye shamba la kipunga Mwakaleli. Baraka hakuna. Kwa nini? Sababu tangu zamani mko mnabudu miti. Miti haijawahi kubariki mtu. Sisi kama kuna mtu anasaidika leo hapa yes. Hakuna asiyejua mchele wa Kiela ni mtamu lakini watu wake tangu wameanza kulima hawajawahi kutajirika. Hakuna asiyejua nchi hii haiwezi kuishi bila agriculture. Lakini tafuta generation iliyo inayoishi maisha magumu kama wakulima. Agriculture was supposed to give people wealth kwamba napoenda kuanzisha hii kazi kufanya hii biashara napoenda kuanza hii kazi mpya napobeba huyu mtoto huyu mtoto ehe kuna baraka ya mimba na kuna baraka ya kuzaa sio kila aliyeshika mimba anamaliza na sio kila aliyezaa mtoto atakuwa sawasawa sasa kwa sababu unaona ni kawaida tu kufyatua pia unafyatua kimezaliwa cha kwanza pia cha pili pia cha tatu unavyo vitoto vyako saba umefyatua pale, umevipanga wawawawawawacha viende. No blessing, hamna baraka. Ni kweli, umepata. Mungu amekupa uzao mwema, watoto saba, lakini wote mizigo. Mpaka kwenye utu uzima wao, wewe ndio unawalisha. Nyinyi amuyaoni hayo? Kwa wazazi wetu ni hatari. Is there blessing there? Lakini wasemaje? Uzao ni baraka Which which find out kaka zako dada zako, ambao mama yako awezi kulala bila wao, yani awezi kulala kila siku, anaumiza kichwa chake, na tunasema uzao ni baraka. Siku alipopata mimba, basi jamani, amebarikiwa huyu dada na mimba, tumbo lake imefunguliwa, sio tasa, ana baraka. Nani kakwambia? Nani kakwambia eti kwa sababu mimi miche imekuwa shambani, shamba ni la kijani zuri, mihindi imechomekea, maana yake ni baraka. Utatokea ugonjwa usioudhania na kabisa, unavuna katikati ya kuvuna, anakuja mtu pale, unamwambia bwana, sikiliza, gunia la elfu, gunia la laki moja au elfu tisini, kwa sababu ya shida iliyotokea ghafla ulipohifadhi mazao yako, unaambia nipe hata elfu thelathini tu. Ujawahi kuona mashambani vitu vya namna hiyo? Mimi nimewahi kulima mpunga Dakawa kule kulima only my farm Nilikuwa na, na mpunga tulikuwa tunategemea magunia tisa, tumepata gunia moja. Hilo ndio baraka ya Bwana. Wengine walikuwa wanapepeta namna hiyo, ila kuna mashamba tunayangalia huko, watu wanaondoka na magunia na magunia na magunia na magunia. Nikapiga hesabu, nikasema hapa ni kukusanya hela, nalima kwa kuzuga ili kutengeneza uhusiano us saa ya mavuno inapofika, nachungulia mashamba ya jirani. No, Dodoma na Morogoro. Biblia nasema baraka ya Bwana utajirisha. Tunao Wakristo wengi wanaomwabudu Mungu, wanaoimba makanisani, wanaohubiri makanisani, lakini wamekosa, iko kitu kwenye kichwa chao. Biblia inasema baraka ya Bwana inakalia mwenye haki kichwani, inakaa kichwani, inakaa kichwani. Never walk Never walk without a blessing. Now, blessing ina masharti yake. Na moja ya masharti yake Mungu abariki ambao sio wa kwake. Ndio anasema baraka ya mwenye haki umkaliye kichwani. Mwenye haki ni mtu gani? Aliyeziisha amri zake, aliyemcha yeye. Kumcha yeye ni kupi? Amri ya kwanza inasema usimuabudu Mungu mwingine. Usimsujudie mtu mwingine yoyote, mwa msujudie Mungu peke yake. Hilo ni jaribu Yesu alifunga siku arobaini kulishinda. <laughs> Etla kuzo kusujudia. And then you think is a simple thing. We do that everyday kila siku watu anakaa kwe, kwenye, kwenye miguu ya watu wakiomba msaada. Tunawacheka ombaomba barabarani, lakini kuna wengine ni ombaomba professional, anavaa suti kabisa. Amini Mungu, baraka ya Bwana inaweza kuja juu yako na ukatajwa sehemu ambayo hukustahili kutajwa kabisa. Amen. Biblia iko namna hiyo ilivyo, hii ndio sababu kwa nini Biblia imedesainiwa hivyo, anakuonyesha Mungu watu kama kina Yusufu ambao hakuhitaji kumnyenyekea mtu yoyote ili wapande juu huyo ndo Mungu wetu sasa, yes. Nasema hivi huyo ndo Mungu wetu Amen, huyo ndo Mungu wetu anatuingiza milango tujabisha hodi yes. Mungu anatengeneza uhitaji kule na watu anatutafuta sisi, Amen. nasema kabla mwaka huu haujaisha watu wa maana watakutafuta, ah, utatokea uhitaji wa kitu ulicho ulichonacho, Amen. Na watakuwa na namna isipokuwa wewe peke yako yes. Learn to steer up your faith. Ijenge imani yako kwenye kumwamini Mungu zaidi kuliko janja janja zako. Kiongozi wa nchi wengine, sifa yao kubwa, wapate selfi na watu maarufu, hiyo wakipiga, waonekane ni watu wenye profili fulani. Sikiliza, umaarufu wa mtu maarufu sio umaarufu wako. Mwambie jirani jirani, jirani. Jirani, umaarufu wa mtu maarufu sio umaarufu wako. people create ways to the top, unanielewa jirani? Skiza fundisho hili, haina maana uwe ni mtu wa kiburi, haina maana uwe ni mtu wa kujibu watu ovyo. No, you can have your character ya unyenyekevu, character yako ya adabu, character yako safi, lakini one thing you should know tafuata masharti yote ya ofisini, tafuata kazi zote zote, lakini sita omba omba rehema, yani kufatafata kulamba miguu yako, mimi God forbid, alisema Rais Paul Kagame wa Rwanda, anasema amokei okay, watu wakipiga risasi wakaniua amwokei okay, kwa sababu inawezekana watu wana hizo nia sema am okay watu wakinilipua wakinishoot and they kill me i'm okay I'm I'm I'm I'm I'm but one thing that i will never accept is to kneel before i cannot kneel before god o oh, baba uni tete alafu wakati o o deo mimi i kneel only to one being god alone god alone Amen. god alone ambapo naye anatafuta. Yani, mimi tumekaa tunamsubiri hapa you are not important, na naomba niwakumbushe, anaongeza thamani ya watu sio mtu sio, yes. Shule sio degree. Anaongeza thamani za tha watu ni Mungu. Mungu akuongezee thamani Amen. Mungu, kama kuna baraka leo hii, ninamuomba Mungu akuachilie yes. Kabla sijaondoka, baraka ya thamani. Amen. Yaani watu waamue tu kukuvalue. Yaani kile, unapokwenda you you spark the attention. Amen. Mungu akupe baraka ya thamani. Napokea. Nasema Mungu akupe baraka ya thamani. Napokea. Sema Baba, niongeze thamani. Baba, niongeze kwa baraka yako. Kwa baraka yako. Uniongeze thamani. Uniongeze thamani. Muda wa ibada. Mimi I remember one day mahali sitasema ni wapi. Kulikuwa na tukio fulani, sitasema ni lipi lakini wale wandugu wakaniambia hivi, tumeandaa kabisa na chartered plane, private jet, utapanda hiyo ndege kuja kwenye tukio hili. Ni muhimu sana ukawepo, kwa sababu wakuu wametaka uwepo, wanataka kuona kuna kitu, wanataka nawe useme. It was very intensive meeting, I won't disclose here, kwa sababu ya heshima ya watu ambao nawazungumzia. Siku hiyo nilikuwa na ibada, ilikuwa ni Alhamisi, nikawaza nikasema, mimi ibada ndege, kwa sababu najua ungekuwa wewe ni private jet, nayo kupaa peke yako pale, mzigo ulishuka pale kutoa sadaka. You don't take me from the series I have for anything, for any, for anything. Nikisema hivi na maanisha na watu wote ambao wamewahi kunipa mialiko wanajua, for anything yani for anything and for anyone. Ninaomba nikisema neno anyone. You should understand anyone. And they know Keyu, ukimweka wapili atakuweka wapili. Ukimweka watatu atakuweka watatu. Mind you, amesema nikaribieni, nami nitawakaribia. hatua unayokaribia ndio hatua anayopiga na yeye. ukipiga mbili anapiga mbili ukipiga moja anapiga moja Mwambieni naye anajua, ama, inapokuja swala la ibada, hata yeye asingeenda kokote. how many things can you compromise for God? Hiyo ndio maana nyepesi ya ibada, hiyo ndio maana nyepesi ya uoshi. what can you compromise for him? if you know you can't compromise anything, you have won. Mwingine anasema hivi, naanzia kwa wifi afu nakenye maliza mkuyuni Mungu naye ataanzia mahali alafu atakumalizia wewe. Biblia anasema unachopanda ndicho utakachovuna, alafu anasema hivi, kipimo kile kile ulichopima ndicho utakachopimiwa. Please ladies and gentlemen, it is time to examine ourselves. Ni rahisi sana kuwalaumu wachungaji. Mi nimehudhuria lile kanisa tangu nimehudhuria Siku moja nilikuwa nasikia mtu mmoja huko analamika, anasema hivi, mimi yule mchungaji eh, eh, amesababisha nimeacha vidonge, nilikuwa nakuja vidonge vyangu nikaacha kwa sababu yake. Hivi nyinyi niwaulize swali, kwani akili mnavyoifikiria ni kwa akili tu za kawaida, achana za kiroho, kwa akili tu za kawaida, kweli mimi naweza nikamwambia mtu hivu, do you remember? Nikiwa nasema nikiwa naombea hata watu hapa, hata mtu akiwa anatoa ushuhuda wa kuponya ni mnamuuliza umeenda hospitalini, umecheki mtu akisema nawambia, rudi tena kacheki, kwa sababu aliyekuambia unywe dawa sio mimi. aliyekuambia unywe dawa ni nani? Daktari. kwao anaenda kuambia usinywe dawa ni nani? Daktari, sio pasta. Kwa hiyo ukipokea uponyaji, moyo wako kuambia, ha, nimepokea uponyaji. Go to your Mambia, dokta, mwambie dokta, ndani yangu nimeombewa na sisikii maumivu tena, naomba unipime. then dokta akwambie hivi hali yako imekaa sawa, usinywe dawa tena. Acheni unafiki wa kunisingizia vitu ambavyo sifanyi. Mi nakaa kadokta, ujue how will I jeopardize the profession that I believe on. Kuna watu minawasomesha na madaktari three of them doctors, how would I compromise one of my projects 2017 It's It to to build build, a a a university, university, medical university, if you You didn't know. is is already already already already on on. the It is already in the the plan. in blueprint. I already have have the area. We already have engineers ready to build. I'm not a fool. You should understand this boy did his homework. Come on. Look at yourself first and and measure can i i really deserve that guy and then you you talk shut you are very very mouth siwe. Yeah, I just wanted to send a message hallelujah. So it's very important we know, kuna vitu mbele za Mungu avitiki kuwa compromise kabisa. Mungu akujue we, namba umemweka namba ngapi moyoni mwake mwondikae, huyo hapo yuko kwenye nchi ya watu watumishi na niwambie kitu cha ajabu, watu wote waliofanya maajabu kwenye Biblia walikuwa kwenye nchi za watu, hawakuwa nchini kwao, hawakuwa wanawajua. Ndio nawambia hivi, do you think Mungu katikati ya wapagani atajulikanaje kama sisi katikati ya wapagani hatumwonyeshi, tuna compromise? Unafikiri Nebukadnezar angemjuaje Jehova kama kina Daniel wakikana misimamo yao? Yusufu na Farao, Farao angemjuaje Jehovah, kama akina Yusufu, ukana misomo yao. Tunamnyima Mungu nafasi ya kufahamika kwa wapagani, kwa marafiki zetu wasiomjua, kwa sababu wanaona tunayoyafanya ndo hawa wanaoyafanya. Vipi leo unaenda kanisani? Ah, mwanangu leo. Leo, ah, nitaangalia tu online. Online kwenye uangalie, kwa sababu wewe sio memba online, memba online wanajijua na ni waaminifu kweli. Yani usipotokea muda unaotakiwa kutokea, they ask Pastor, where are you? Know. Wengine wako Oman hapo, wengine wako Saudi Arabia, wengine wako huko ambako hawapati neno so kwao hii YouTube ndo kitu pekee kinachoweza kuwasaidia kupata maisha, kwa sababu hapa Tanzania una option: unaenda kwa mtumishi mtunganenge, unaenda kwa mtumishi ngwangwangwa, unaenda kwa mtumishi kabia masusu, unaenda kwa siku ukimisi sana kuchambwa, unaenda kwa PT huko ziarani msumishi pale alivyo akiingia anaongea taratibu taratibu taratibu mdondoko mdondoko wa maneno yake aubadilishi maisha. Kuna wengine, tunaongea vagalandu, lakini kuambia hii vagalandu inavuga miamba yako yote ulionayo. Leo ninafanya toba, ninafanya toba mahali popote nilipo kukompromise, mahali popote nilipo kukompromise, Baba ukanirehemu ukanirehemu. Anza kuomba maombi ya toba hayo, mahali popote nilipo kupostpone wewe kwa ajili ya vitu vingine, Baba ukanisamehe ukanirehemu, ukanirehemu, ukanirehemu. Ukanirehemu, ukanirehemu. Mahali popote kwenye maisha yangu. Nilipo. Nilipo. Tanguliza wengine badala yako. Tanguliza wengine badala yako. Wewe ni wa kwanza. Wewe ni wa kwanza. Jina lako naitwa Alpha. Jina lako naitwa Alpha. Yaani mwanzo. Asianze mwingine bila wewe maisha yangu. Asianze mwingine. Kisianze we mwingine. Mwingine. Kisianze kingine. Ukatangulie mwingine. Wewe Bwana. Ukaanze wewe Bwana. Mahali popote ambapo wewe Bwana. Mahali popote ambapo wewe Bwana. Nimetanguliza mtu mwingine. Nilimwaza mtu mwingine kabla yako. Sema na Mungu juu ya toba hiyo, hata kama unapakumbuka sehemu specific kwenye hilo ofisi, Mungu nilia tafuta mtu kwanza, sikukutafuta si wewe. Ninaomba rehema zako, maana yeye anaweza kupeleka sehemu ambayo hata huja apply kazi, sehemu ambayo hata hujawapitia simu. Yeye anaweza kufanya watu wakaja upande wako, wakakutafuta. Kuna maeneo tulitanguliza fedha kuliko wewe Bwana, kuna maeneo tulitanguliza ndugu zetu kuliko wewe Bwana. Tunaomba rehema, tunaomba rehema Hofu zetu zimekuwa kubwa kuliko imani yetu kwako, ukatulema Bwana. Tunapoanza siku hizi zilizosalia, nusu hii iliyosalia ya siku arobaini, Jehova, tunakataa kusujudia kingine, tunakataa kumwabudu mwingine, tunakataa kumwogopa mwingine, tunakataa kumcha mwingine, ila wewe Bwana help. Kuna mahali nilifikiri akili zangu connection zangu zaweza kunisaidia kuliko wewe. Nikaacha kukusubiri, nikatumia namna yangu. Naomba unirehemu Bwana, naomba unirehemu Bwana. Niliwaogopa watu kuliko wewe, naomba ni rehemu Bwana. Niliuangalia mda, nikaacha kukuangalia wewe, hofu ikaingia, naomba ni rehemu Bwana. Wewe umesema ikiwa watu wangu walioitwa kwa jina langu watajinyenyekesha na kuomba na kutafuta uso wangu, nitasikia kutoka mbinguni juu, nitakuja, nitaiponya nchi yao. yako matukio ambayo kama Mungu ataupa moyo wako roho ya usikivu na ufahamu, kuna hatua tutapiga ambazo dunia haijawahi kutegemea. Amen. I speak a blessing for protection. Amen. Baraka itakayolinda maisha yako. Amen. Saa ya uhitaji wako, Yes. hautamkimbilia mwanadamu. Mungu atatoa mkono wake. Amen. Sema, Baba, kwa jina la Yesu. Yesu, Baba, kwa jina la, kabla sijawaita wanadamu Ka wanadamu, kabla sijawaita wa, ukatokee kwenye maisha yangu kwa msaada wako. Kwa msaada wako wako, ukatokee kwenye maisha yangu kwa, kwa jina la Yesu. Yesu, kwa jina la Yesu. Amen, Amen, Amen. Mungu akubariki. Hongera kwa kusikiliza maneno hayo ya Mungu, najua yamekujenga, yamekuinua. Unaweza ukatufuatilia pia ibada zetu live kwa njia ya YouTube na mitandao yetu mingine ya kijamii. Lakini pia kama ungependa kushiriki pamoja nasi kwa njia ya sadaka, najua maneno hayo yamekubariki, ni kwa 0762153539. Lakini pia unaweza ukatu reach out kwa namba hizo hizo kwa njia ya WhatsApp na Mungu atakubariki sana.