Shalom mpendwa wa Bwana, this is mama PT na leo na kukaribisha tena kulisikiliza neno la Mungu. Biblia inasema maneno yangu ni roho na uzima. Neno hili lina uwezo wa kufufua tumaini na kuleta faraja moyoni. Huenda upo kwenye dhoruba au mawingu mazito, lakini kuna neno la Mungu lililo hai linaloweza kutuliza mawimbi na kukuletea amani. Leo karibu Joshua sura ya kwanza, mstari wa nane, lakini tuanzie mstari wa sita. Uwe hodari Yoshua sura ya kwanza mstari wa sita, uwe hodari na moyo wa ushujaa, maana ni wewe utakaye warithisha watu hawa nchi hii niliyowapia baba zao, ya kwamba nitawapa. Mstari wa saba, uwe hodari tu na ushujaa mwingi, uangalie kutenda sawasawa sawa na sheria yote aliyokuamuru Musa mtumishi wangu, usiache kwenda mkono wa kuume au wa kushoto. Mstari wa 8, kitabu hiki cha Torati kisiondoke kinywani mwako wao. Kwa hiyo pamoja na kuwa habari hizi ni za siku nyingi sana, bado watu hao wa Mungu walikuwa na vitabu wanasoma tutasoma baadaye Danieli sura ya tisa mstari wa, wa, wa, wa pili, nafikiri Biblia inasema Danieli, kwa kuvisoma vitabu. Kwa hiyo tukizungumza habari za Yoshua, ni miaka mingi hata babu yako hajazaliwa, ni miaka mingi, lakini they had no excuse. Biblia inasema hivi, kitabu hiki cha Torati kisiondoke kamwe kinywani mwako. Maana yake hivi, unapokisoma kitu, unapokuwa msomaji, kuna mahusiano ya karibu sana kati ya unachokisoma na unachokizungumza, haviendi mbali sana. Ndio maana mtu yoyote ambaye sio msomaji au vice versa, mtu yoyote ambaye ni msomaji wa bibilia ni mara chache sana kuzungumza mambo ambayo hayahusiani na bibilia. Kwa hiyo ukiniuliza kwamba what if kuna mtu ajue kusoma wala kuandika, yani naogopa tu kujibu kishari, lakini hatuna option, lazima kila mtu apambane kujua kusoma na kuandika kama tu Joshua miaka hiyo ambayo hatujui kama kulikuwa kuna shule eh, kwamba kulikuwa kuna shule kwamba Joshua akaanza darasa fulani darasa la kwanza au ya pili, au no, yotuwa, elimu ya pili au la tatu. Najua tu kuna elimu ya kimisri hivyo. Kwa hiyo lazima tu ujitengenezee wewe mazingira rafiki, lakini pia sidhani currently kama kuna wilaya kuna kata kuna mkoa wote ambao hakuna shule ya kufundisha vitu vidogo tu kama kusoma na kuandika. sijui umenielewa eh? na na wakati mwingine hata kama wazazi wetu hawana uwezo, lakini sisi tumeishi kwenye extended families, tunakuta tuko familia kubwa, watoto wa mjomba, watoto wa shangazi. Kwa hiyo kuna namna tu, ule mkubwa na mdogo, kuna gap pale ambapo wanaweza wakasaidiana, lakini huna excuse ya kwamba vipi, uh, vipi kama hajui kusoma, vipi kama ha, ha, hajui kuandika. Hakuna excuse. Mission ya Mungu ikija kwenye maisha ya mtu, na huoni hapa Joshua akisema ha kitabu sami mtasomaje? alikiweka wapi? kama je sijui kusoma? Biblia imeandika hivi, kitabu hiki cha torati kamwe kisitoke kinywani mwako. Maana yake hivi, Yoshua, take time, take time, soma soma kilichoandikwa alichokuandikia Musa, kisome. Baada ya kukisoma kiongee, yani kisiondoke kinywani. Na nimekuambia hapa, do you know it is so automatic ukiwa unasoma bibilia au ukiwa msomaji wa bibilia, utaongea maneno mawili matatu, utasema hivi, kama ilivyosema kwenye bibilia. Bibilia imesema, bibilia imesema. Hata kama ukumbuki ni mstari wa ngapi, sura ya ngapi au nini, lakini utakumbuka tu kitu imeandikwa kwenye bibilia. Na ndiyo maana tukisoma nafikiri sur, Maluka sura ya nne, nafikiri wakati wa majaribu ya Yesu Yesu hakuwa na mahali popote amekota, akasema hivi kama ilivyoandikwa kwenye Mathayo sura ya ngapi? Uh -uh, alikuwa anasema mm -mm, imeandikwa, imeandikwaje? Mtu hataishi kwa mkate tu bali kwa kila neno litokalo kinywani mwa Bwana. Kwayo maanake samu, even Jesus alikuwa na mahali anasoma, anasoma, anasoma kiasi kwamba akasema Sikumbuki exactly limeandikwa wapi na wapi, lakini imeandikwa. So hatuna any excuse ya, ya kutafuta maarifa. Na do you know, kinachomtoka mtu ni kitu ambacho kimemjaza. Kwa hiyo the more unavyosoma, the more unavyojifunza, unavyo zaidi sana unavyoyatafuta yale maarifa, yale maarifa yanakuwekea maneno mdomoni. Kwa hiyo unakuwa husemi kitu nje ya maarifa ulionayo wewe. Ukitaka kujua huyu mtu ni mzima au ni mchizi, huyu mtu amesoma au hajasoma, huyu mtu ana tatizo la ubongo au hana, msubirie tu mpaka akiongea ndio. you know, kuna mtu mwingine alikuwa sawa tu, amevaa tu vizuri, amependeza na ametulia, mpaka alipoongea na ukasema akili zake sio nzuri, yaani kwa namuona kama mtu kabisa. Ikawaje jamani? Ulimsikia zile pointi anazozisema, kwa kweli kuna vitu vinashangaza sana. Maana yake mtu haendi mbali sana pembeni ya maneno yake, lakini pia nyuma ya maneno ya mtu kuna mahali anakuwa ameyatoa aidha kwa mazungumzo au kwa maandishi, na ndiyo maana ni muhimu sana kujitengenezea mazingira rafiki ya kukufanya wewe kuwa mtu mwenye maarifa kila wakati, ili utakapolisema neno ha? Utakapolisema neno usiliseme tu neno kutokea popote, liseme neno kutoka kwenye engo ya uelewa. Haleluya, Bwana asifiwe, Bwana Yesu asifiwe sana, Amen. Na ndio maana hata kama hujasoma juzi. Uh, siku kama mbili tatu hivi nilikwenda mahali nikanunua uh, mchungaji ulikuwa huna water dispenser mpaka leo ndiyo nikuwa sina. Kama unakua unafuatilia maisha yangu binafsi, nilivyofika ile sehemu nikanua water dispenser, lakini ilikuwa so complicated. Sio zile za bukubuku ambazo nimezoea maji ya moto, maji ya baridi, hapana. Yenyewe ilikuwa yaani, kwanza jeusi kubwa, halafu lina sehemu kama nne hivi za kubonyeza maji. Sasa mimi kwenye akili yangu kuwa najua hivi maji yanatakiwa either yawe ya moto au ya baridi. Basi sasa hizi sehemu nne za kubonyeza maana yake hapa kuna maji gani mengine? Kwa hiyo nikamwita dada, nikamwambia ah uh, yule dada ambaye ni mhudumu pale. Ambaye dada habari za leo, au uh, unaendeleaje? Hili dudu hapa ni shilingi ngapi? Akanitajia bei. Ah, nikamwambia la kuwekea tu maji au tunaweka na soda? Akasema hii ni maji tu mamchungaji. Kamwambia sawa. Kamwambia sasa hebu naomba unielekeze. Ninalitumiaje tumiaje kwa sababu inabidi nilibebe nendayo nyumbani. Akaambia, mama sasa nitashindwa kukuelekeza kwa sababu hapa ninawateja wengine wa kuwahudumia. Sasa sikiliza. Chukua kijitabu akani akachomoa kule chini, akaniambia hii h-hii water dispenser ina menyu, nenda kasome. Ah, nikakachukua kale ka menu, ni kadogo kama kurasa let's say kumi hivi. Nikakachukua, nikaanza kukaangalia, hata sikusoma, nikabeba, nikapeleka nyumbani, kila nikijaribu kuconnect vinakataa, kila nikijaribu kuconnect. Kwanza mimi nimezoea water dispenser yangu ya miaka yote, lile dumu la maji, sio unanielewa hapo? Nyumbani au umeshaanza kunihukumu? Lile dumu la maji lile kubwa huwa naliweka na kwa juu. Sasa hii mashine <laughs> dumu la maji alionekana mzigo, umewekwa huko chini. Kwa hiyo natakiwa nisome ule waya ni to uh, nikaona shida. Lakini kila nikijaribu kuconnect vinashindikana, until niliposoma nikasema, hebu nitulie, hebu nisome aka kamenye. Nikachukua muda, nikakasoma nikakasoma. Alright, kumbe ni rahisi tu. Nikaanza nikakonekti taratibu kulingana na kilichoandikwa pale. Ndivyo maisha yetu wa Kristo yalivyo. Kila wakati, kila siku tunakuwa kama vile tunaungaunga small small things, small small issues Tuna, uh, tunakuwa tuna wasiwasi nazo. Tunashindwa ku ni konekti wapi nipate uponyaji? Haleluya! Ni konekti wapi biashara yangu iende vizuri? Ni konektije ndoa yangu iende vizuri? Ni konektije kazi yangu iende vizuri? Ni konekti vipi biashara yangu ikae vizuri? Ni konekti vipi huduma yangu iende vizuri? Tunabahatisha, lakini we have the menu. Tunayo menu. Nimekuwa nikisema mara nyingi sana, unajua hichi kitabu hichi Bibilia ni kitabu ambacho kina kila kitu. Hata kama unasumbuliwa na usingizi, kunaye mwenzako humu ndani ambaye naye hivyo hivyo anasumbuliwa na usingizi. Wale wa uzinzi ndo kabisa y yani, modo mnao humu waongo, wa mbea, wafitinishaji wa mbea wa, wa, wa kutoa taarifa moja kupeleka sehemu nyingine. Kuna wenzenu ni vile tu hujasoma Bibilia. do you know ukisoma bibilia utamkuta mfanyabiashara kama wewe, mzazi kama wewe wale ambao wanaanza mama mimi ni singomaza, kuna singomaza wenzio humu ndani, lakini mama kuna mimi mme wangu ghafla tu ameoa uh, mwanamke mwingine, kuna hana mwenzio humu alikuwa na mke mwenza. Yani, humu kuna sample ya kila kitu, lakini tunashindwa kuconnect kwa sababu taarifa sahihi hatuna. Bwana asifiwe. Bwana asifue sana. Mtu wa Mungu, ni muhimu sana kama Mkristo. Mimi nimejifunza sana, imagine mimi mimi na umimi wangu nimeenda kununua water dispenser, na nimeshindwa kuiconnect kila nikitaka kuconnect kwa akili zangu, naiangalia nawaza, nasema all right. Nafikiri huu waya niweke hapa. Kila nikiweka inakataa, mpaka niliposoma menu. Wakati nasoma ile menu, Roho Mtakatifu akaniambia hayo ndiyo maisha ya wa Wakristo, kila siku wanataka matokeo wakati hawana maelezo ya mchakato wa matokeo yao. Bibilia ni kitabu cha kweli, kina kila kitu ambacho mtu wa mungu anakihitaji. Kila kitu! Lakini mtu mwingine akasema, mchungaji, ni too much. Hii bibilia ni kubwa, bibilia ina vitabu sitini na sita sijui sabini mia mbili nashindwa. Hivi nianzie wapi? nianzie mwanzo au niende zaburi au maombolezo? Nikasema, okay sawa Unajitafutiza sababu ya kutosoma sasa, mtu wa Mungu uh, hata basi vitabu ambavyo watumishi wa Mungu wameandika pia na vyenyewe husomi. Nilikuwa ninamwambia mtu mmoja jana, akani akanipa a very very again a challenging question, akaniambia wewe unafanya hivyo kwa sababu ni promo, unamfanyia mai wako promotion. Yani vitabu vya pitii vimekaa vimedoda, unanielewa? Nikisema kudoda, kama ni kiswahili sahihi hapo kwenu. Kwa hiyo wewe unafanya promotion ili watu wanunue nikamwambia, no, no, no, no. Do you know mtu wa Mungu kwanza, kama ingekuwa ni promotion manager. Mimi siko vizuri sana kwenye kupromote, kwanza nachoka kuongea, yaani hapa nikimaliza kuongea watu wa Mungu hapa studio wananikanda mdomo. Can you imagine, wanachukua maji ya moto wanakanda imagine kimdomo changu hivi kilivyo kidogo, nachoka kuongea mambo. Kwa hiyo mimi kwenye idara ya promotion siko vizuri moja, lakini ni nani hapa Tanzania anaweza akamsaidia Pastor Tony kazi ya kupromote vitabu? Do you know Pastor ana uwezo kukaa pale juu tu akasema haya, uh, leo ninauza vitabu saba elfu hamsini hamsini, watu wanakimbia, wananua vitabu. Hakuna Comfortably saying, hakuna mtumishi wa Mungu Tanzania hii ambaye anauza vitabu sana kama Pastor Tony. Ah, the man is super selling super, yani kama angekuwa ni promoter. Yani yule ni mtu ambaye anajitosheleza, siwezi kabisa mimi kumsaidia piti kuuza vitabu, siwezi yani <laughs> sina huo ujasiri. Kwa nini? Kwanza nachoka kuongea tunao nikimaliza hapa na kuwa na kanda. Ndio maana nataka unisikilize kwa makini, kwa sababu mdomo wangu unachoka na unawachosha watu hapa studio ambao wamejitolea idara ya kunikanda. Nachoka macho zote huku zinauma, kwa sababu mimi kwangu kuongea ni zoezi kubwa sana. Kwa hiyo here I'm not doing promotion kabisa But kwa muda ambao nimekaa na watu wa Mungu especially Dar es Salaam nimejifunza vitu vya ajabu sana. Mtu anakuja kanisani pale ananunua let's say vitabu vya PT. Mpaka sasa Pastor Tony kijana mchungaji kijana Tanzania pekee aliyeandika vitabu zaidi ya kumi na tano Hakuna mchungaji yoyote kijana chini ya miaka 45 Tanzania hii ameweza kuandika hata vitabu vitano. Pastor ameandika karibia vitabu kumi na tisa, na nilikuwa naongea naye dakika chache kabla sijaanza kipindi, anasema mpaka mwaka huu umeisha, basi angalau niwe na vitabu thelathini, walau nimekata cross. Roho Mtakatifu anisaidie kuweza kuwafikia vijana wenzangu wengi kupitia maandishi. Nikasema mtu wa Mungu unaandika tu. Kwa hiyo nikwambie jambo, do you know watu wanaonunua vitabu vya Pastaton na watu wanaosoma takwimu ni mbili tofauti. Siku moja nikamuuzia dada mmoja hivi vitabu, alinikuta vitabunikuta pale ama mtumishi mamchungaji shalom, mmefurahi kukuona kula bruu na wakawaka smati saa tisa hii kama nini? Sasa mamchungaji ninaomba vitabu nivipate leo kwenye mkono wako. Nikamwambia sawa, anaitwa Leila, of course atakuwa ananiangalia hapa. Nikampa package Leila ya vitabu, karibia vitabu kumi, nikampa kikiwemo hiki hapa, siku mia tatu sitini na tano za Ushindi. Nakumbuka hiyo siku vizuri kabisa, ilikuwa ni Februari 16 nikampa package 10 books baada ya hapo asubuhi tu mapema nilipo maanza tu kipindi nikaenda nyumbani, nikampa vitabu vya bure kabisa, nikamfikishia. Akaniambia, amna mama, mimi usinipe bure tena, nakwambia kusupport huduma, kitabu kimoja na kinua elfu hamsini. Nikamwambia, sawa, mtu wa Mungu, no problem. Akanua vile vitabu, kanua vile vitabu, ilikuwa around saa 4 au saa 5 hivi. Saa 12 jioni ananipigia simu, Mama Shalom, Mama Shalom! Nikamwambia, sasa kama unalia, mimi na machozi tofauti. Find a place, a cool place then we talk, au lia kwanza, ukimaliza nipigie. Watu wote wananijua mimi, ukinipigia simu unalia, nakupa nafasi ulie kwanza, ukinirudia niko busy. Basi akanipigia akaniambia nina challenge kubwa sana, nikamwambia nieleze, leo i have time, nieleze. Ananielezea Ana, ile changamoto yake <laughs> nikacheka sana, nikamwambia leo asubuhi nimekupa vitabu hiki kitu unachonielezea tufungue kitabu Siku 365 za Ushindi, tufungue Februari 16 siku ya leo, tusome pamoja my friend. Do you duyuno know, jambo aliyokuwa ananiambia ilikuwa ni kitu ambacho tu yani, angekuwa amesoma na kujifunza siku ile asubuhi tu ni yani, it was the exactly thing ambayo Roho Mtakatifu kupitia Pastor Tony alikuwa amekiandika Februari 16 Nikamwambia, leo umesoma hichi kitabu? Akaniambia, mama, hivi unajua ile package tangia umeniletea hata kufungua sijafungua, yaani nimekuwa so stressed. Nikajifunza, okay, huyu mtu amenunua vitabu kumi. Imagine kila kitabu kwa yari yake amekinua elfu hamsini, kwa hiyo roughly amenipatia laki tano kwa kununua vitabu, then ananieleza jambo ambalo <laughs> ananieleza jambo ambalo lipo ndani ya vitabu alivyonunua. Kwa hiyo ukiniambia unajua, uh, mamapitie pale wale pale wamekaa kimkakati. Sijui umenielewa. Yeye pale sasa ndio promotion manager, hujui vizuri. Yeye pale sasa Kiswahili hujui vizuri, yeye pale sasa ndio promotion manager anamsaidia. My friend, watu kununua kitabu ni jambo moja, watu kunufaika na kilichoandikwa ndani ya kitabu ni kitu kingine. Kipindi hiki vyote ukishasikia mission for six. Tutafika mahali tunachambua kitabu kimoja baada ya kingine, kurasa moja baada ya nyingine, ili angalau mimi na wewe tusaidiane kusoma vitabu pamoja. Kwa nini tunaomba? Yes, na muda sio mfupi, within 15 minutes mimi nayo tuakuwa taai, tumeshaliamsha hapa kumeshachafuka. Lakini tukiomba kama hatuna maarifa, tunachokiomba tunajidanganya, tunafanya kazi bure. Kwa lazima maombi yetu yawe aligned, yaende moja kwa moja. Na, ma, na na maarifa sahihi juu ya jambo husika unaweza ukawa unaliombea jambo. Ndio maana siku ile tuliposoma uh, stori uh, ya, ya Daudi, miaka mitatu ya, ya njaa. Biblia inasema hivi kulikuwa kuna njaa miaka mitatu. Daudi, uh, mfalme kwa wakati huo, akautafuta aka uso wa, wa Bwana. Bwana akamwambia hivi, ni kwa sababu ya hao Wagibioni ambao Sauli amewaua, imagine a man of God imagine a king, mfalme Daudi anaomba anaomba kwa kwa kwa ajili kwa ya jambo na crisis ambayo alikuwa inapitia taifa kwa miaka mitatu. Baada ya kuomba, Mungu anamwambia hivi, unajua hili jambo ambalo taifa linapitia hapa ni kwa sababu Sauli aliwaua Wagibeoni, watu ambao mimi niliwapia kupitia Yoshua kwamba sita wagusa. ah! imagine kwa hiyo What what if? What if Daudi anajitafutiza njia za nyingine za pembeni za kutatua eh, njia ya Israeli wakati, haleluya, wakati chanzo cha tatizo ni, ni kuwaua Wagibeoni. Kwa hiyo hayo ndiyo maisha yetu ya kila siku, walokole, wapendwa waombaji, ni kama vile tunapapasa. Tunaomba nini exactly unaomba kwa results wakati hata chanzo cha tatizo hujui. Hivi tatizo nilonalo nalolipitia hapa kwenye biashara yangu, kwenye ndoa yangu, huyu mai wangu, changamoto hii ya uzurulaji ni nini hasa? Hapa nyumbani hakuna amani, kwa hiyo inabidi azurure, au au by nature tu ni idara ya uzurulaji au sasa, matters of blood ukuta hata babu yake ndio wale ambao eh, <laughs> walipigana vita Kinjeketile Ngwale, walikuwa wanabeba silaha kutoka Songea mpaka Dar es Salaam kwa miguu. Kwa hiyo damu ishazoea matembezi, hata kama ana safari babu yake ndiye anamwambia tutembe, tutembee tutembee tutembee, kwa anatembea umbali mrefu, amezoea, babu yake alipigana vita. These are matters of blood vitaan. Yani, nitajuaje hii crisis inayopitia kwenye ndoa yangu? Kwa nini nashindwa kunyamaza? Kwanini huu mdomo kila baba watu akirudi wa ninamu yani, namuongelesha kishari. Hata kama nilisema tu ah, leo natulia, kwanzia leo mdomo unaacha, ni kimuona tu umetoka hapo, kwani nazorora ah. Yani, kwa nini nashindwa kubehave vizuri? Shida yangu hasa ni nini? Huu mdomo nimerithi wa asili, au mbea tu wa kawaida, au matamthilia ninaoangalia mchana kutwa? Kwa hiyo kukosa kujua chanzo cha jambo, kukosa kujua taarifa sahihi juu ya jambo inakupelekea kwenye kitu kinaitwa wrong prayer point. Wrong yani, unaimba nje ya kiunaomba, unaomba kitu kingine kabisa, na kama unaomba kitu kingine kabisa, huwezi kupata matokeo yaliyo sahihi. Kwa mtu wa Mungu, this is more than a promotion. Ah, it is very good pa selling hapa, angeshauza kwa sababu unajua, angewaambiaje, mpo ngapi hapa online? ah, uh, tupo 300 tu. Haya, mia wa kwanza mchukue um, hichi kitabu mweze kucho simple. do you know hiki kitabu kinaitwa kuokoa sasa. Umeokoka, do you know hichi kitabu kinatolewa bure mahali popote utakaponiona. Sio uanze kunipigia asubuhi, mama ntumie. Mahali popote utakaponiona, yani ukija ibadani na wewe umeokoka, ni mwongofu mpya, huna taarifa zote, hichi kitabu mi nakupa bure. Kwa hiyo manake piti katika pakeji zake hizi, kuna kitabu ni bure kabisa. Kwa this is, is more than a promotion hii ni zaidi ya promotion, ila kama nilivyokupa ule mfano, maanake ni kwamba tunajaribu kuangalia sasa namna ya kusaidiana ili tusiwe vijana waombaji tusiokuwa na matokeo. Tusipokuwa na matokeo, sisi ndo tutakuwa wambea wa, wa, yani wambea wa taifa na tutaunga umoja wetu eh? U, umoja wa wambea wa taifa UWWT. Uh, unaionaje? Tukatafuta mwenyekiti wetu. Kwa nini kwa sababu tuna maombi yasiyokuwa na majibu. Kwayo, na fasi, na kwa hiyo tunapopeana nafasi na kuamshana usiku huu, angalau tuoneshane vitabu viwili vitatu, hiki umekisoma hiki umekisoma. Ah, nimelala leo ma mchungaji, ah, nimelala leo yani naona nimeota nakimbizwa hivi. Kuota kukimbizwa maana yake ni kuliko, tuanze kuongea. Uh, na jana nikasema kitabu, kwa mfano mtumishi wa Mungu ameandika kitabu hichi hapa. Hiki ni kitabu kinachohusu ndoto. Ndoto nafikiri ni janga, sio tu la taifa, sio janga, yani ni kitu ambacho kila mtu kinampa concern. Kila mtu Pasatoni ameandika kitabu ndoto unazoota na uhalisia wake, sawa umu ndani, kinajibu maswali yote ya ndoto yote, hata wale ambao wanasema hivi, mama, mimi sijui kama niliota au nilisinzia, ilikuwa ni kama ndoto, kama maono, yani ilikuwa ni mchana, lakini sikulala sana. Yani humu mpaka kuna kijisehemu ambacho kinaelezea tofauti kati ya ndoto na maono. Kwa mfano kitabu hiki, yaliyomo: sura ya kwanza, maana ya ndoto, chanzo cha ndoto, lugha za ndoto Eh, maana yake kuna lugha za ndoto, kwamba kuna ndoto ambazo so ziko so direct. Umeota umekaa katikati, umezungukwa na watu, wanakusuta so direct. so direct au umeota let's say, unakula kwenye ndoto, umeota unakula, unakunywa, umeamka asubuhi, umeshiba, tumbo limejaa gesi, umeshiba. Eh, na wengine wanaenda mbali mpaka yani anabeua, yani ameshiba chakula cha kutosha maana yake nini? Nimekula kweli kwenye ndoto au sijala? Au unaota unakimbizwa watu, kundi una la watu linakukimbiza, na ukiamka asubuhi umechoka, au ukishtuka ule usiku umechoka, jasho linakutoka laiki, kweli ulikuwa unakimbia hivi. Hii ndoto maana yake nini? Kwa hiyo sometimes unaweza ukaamka asubuhi ukaanza kukemea wakati takiwa let's say ukae labda uwazi, utafakari ndoto imetoka hapa. Kwa hiyo ninaomba naombaje? Naomba maombi ya shukrani, naomba maombi ya kuzuia ataki zilizokuja. Je, nimekuwa ataki kweli au a au, um, about tu kwa sababu do you know, kuna wakati mwingine but you are about, hujawa, si unanielewa? ka napataje hayo maarifa kwao? Mwingine anashtuka tu ameota ndoto fulani, anaanza kukemea, labda hakutakiwa kukemea. Kwa hiyo let's say huyu mtu amesoma hichi kitabu. Do you know, ukisoma hichi kitabu ndoto unazoota na uhalisia wake. Do you know, ukimaliza kusoma hichi kitabu, hata tu kwanza, ndoto unazoota zinaenda zinabadilika, kama ulikuwa unaota ndoto mbaya. Kwa sababu katikati, kati ya kitabu hiki na huku mwishoni, kuna maombi ya kukuongoza, maombi mm? Kwa mfano sura ya mia moja arobaini na nne mtu anaota nywele, kwa sababu kuna mifano, mtumishi wa Mungu ametuandikia kadha wa kadha, let's say unaota iki unaota iki hapa, ameandika hivi, kwa mfano unaota nywele, nywele zimekatwa, au nywele zimesukwa, au unaota unakuta nywele katikati ya chakula, ufanyaji hapa mbele kidogo, utaona kuna maombi yanakuelekeza namna ya na na kuomba na kujitoa kwenye vifungo vyote in case umeota ndoto ya aina hiyo. Sasa huna taarifa huna taarifa kwa hiyo unakuwa kama mtu ambaye anakurupuka kwa hiyo ni muhimu sana mtu wa Mungu this is more than a promotion hii ni zaidi ya promotion. kwanza do you know, sisi tunafanya ibada Dar es Salaam pale makumbusho kwa sevisi sio chini ya watu elfu mbili kwa hiyo kama unataka ku, uh, kuuza vitabu let's say ndio pt the the aim the goal is to sell books angalau vitabu elfu moja kwa siku pitia na uwezo wa kuuza peke yake ndani ya ibada talking less ya watu wa mikoani, au mnao tuangalia kupitia mitandao ya kijamii. Kwa hiyo this is a promotion mm -mm, inaenda mbali hii, ni kutengeneza mazingira rafiki, kwa sababu pitio huwa anasema, mimi na nyie tuna safari ndefu mpaka nitakapozeeka. Ikitokea mezeka, of course, ushaikuanza pitia, kizeeka atakwaje? So uh, huwa anasema, mimi na nyie mpaka tunazeeshana, tukiwa wazee kabisa, mimi bado nitaendelea kuwa mchungaji wako, manake anatamani somehow or somehow kuwa na waumini au kuwa na kundi analoliongoza lenye matokeo. Sisi ni vijana sasa hivi, lakini do you know, miaka mitano kumi inayokuja sisi ndo watu wazima. Sasa sisi ndo wababa na wamama wa, wa watoto wetu. Kwa maana yake kuna vitu ambavyo kama mama anavijua automatic tu anamwambia mtoto wake. Kwa hiyo kama wewe ni mama ambaye huna maarifa ya chochote including ndoto, mtoto wako anakufuata asubuhi, anakuambia mama, nimeota nakimbizwa huna hata cha kumwambia. Uh, eh, unasema nenda eh, tu shule mwanangu, nafikiri ukirudi tutaongea na baba yako, tuende kwa mchungaji. Au ah, ndo nasema ngoja mm, kwanza nimpigie mchungaji. Ah, alo, namba unaopiga inatumika. Unajua kwa nini inatumika namba ya mchungaji? Kila wakati lazima uh, iwe inatumika, kwa sababu kuna watu wengine wene shida kama wewe wameshampigia. Kwa hiyo tukijikusanyia sisi maarifa, don't be selfish. Ukipata nafasi ya kukisoma hichi kitabu ukakimaliza, ukakimasta, ukaelewa, ukaomba, maana yake ni kwamba itakuwa kwako rahisi kuwasaidia hata watoto wako, mama wako, dada wako, watu waliokuzunguka. Ni hivi hivo. Unajua, kuna ndoto fulani hivi nimeota inanisumbua sana. Ghafla pale pale unakuwa mtabili. ndoto ndoto gani? Nimeota bwana, wameninyoa huku, yaani kama panki ya kiroho. Nilikuwa tu vizuri, lakini wameninyoa, wameninyoa. Halafu naona wakaona, si unafanana na mamtumishi, wakanipiga wewe ndotoni, wakakuweka wewe. Ah, pole sana. Lakini nilipoamka hivi asubuhi, nashangaa nimejikuta na, na kipilipili changu kile kile okay. kwa hiyo kama mzazi, kama rafiki, kama kaka, kama dada, kama una maarifa ya kutosha kuhusu ndoto ambayo umeyapata kwenye kitabu, kuna maombi hautaomba tena na kuna maombi utaomba. Tuelekee Danieli. Uh, Roho Mtakatifu nisaidie. Danieli sura ya tisa mstari wa pili. Haleluya, amen. Naamini unanipata vizuri sana, ndogo yangu uko vizuri kabisa. Jitengenezee mazingira rafiki, ili uweze kunisikiliza vizuri, ili tukiomba, tunaomba sawa Here is your promotion. the goal is not to sell. the goal is to share. to share, to share knowledge tujifunze kwa pamoja ili tukiomba tunaomba sahihi tukishaomba tu sahihi tunapata matokeo sahihi mimi na wewe tukipata matokeo sahihi tutakwenda mwendo mrefu ah, lakini usipopata tu matokeo katikati hapa njiani utani drop, utaniacha utasema bi kila kipindi cha Mission for Six ni uongo kabisa. Hapana, mtu wa Mungu, mimi nimekwenda kununua water dispenser. Nikapewa kitabu cha kusoma ili niweze kuconnect maji. Nimezoea kama ambavyo wengine wote tumezoea, nimezoea water dispenser yangu ya miaka yote, naweka maji kwa juu, but this time natakiwa niweke kwa ndani, hata isionekane na unine. Yani, ina sehemu nne na uwezo wa kupata aina nne za maji: maji moto, ma maji vuguvugu, maji rasharasha, maji baridi nilikuwa sijui kumbe kuna maji rasharasha. Kwa hiyo ni, uh, kwao nikawa na struggle kukonekti na konekti, mpaka uh, nilipokuwa yani mpaka nilipoji break humble enough nikasema hapana, ngoja nisome. Nikakasoma kale kajitabu kurasa ya nne tu ya tano, hata sikufika mbali nikaweza kukonekti. Ndivyo yalivyo maisha yetu ya kila siku. Tunakataa kusoma neno, tunakataa kusoma vitabu vya watumishi, tunasikiliza tu watu wengine. Kawaida mtu mwingine hapo ananiangalia sana, anafanya tu promotion ya, ya vitabu ah, ili auza. Wakati wao wameota usiku huu, ameota anabakwa. Ni mwanaume ameota wanaume wenzie wanamshughulikia. Ameamka asubuhi, ana wasiwasi, anajitahidi tu kuwa you know, gentleman tu aonekane kawaida, lakini hayupo kawaida, anaogopa kumwambia mtu kwamba mimi ni mwanaume lakini nimeota nimebakwa, au mimi ni mwanamke lakini nimeota wanawake wenzangu wana nishughulikia hajui maana yake na na situation is so embarrassing, anashindwa kujieleza kwa watu wengine uh, vitu ambavyo vin, yani inakuwa ni ujuaji tu, lakini ni ujuaji ambao hauna matokeo. Kwa hiyo tukipata maarifa yaliyo sahihi, lengo kabisa la kipindi hiki ni kupata maarifa yaliyo sahihi ili tusiangamizwe. Hosea sura ya nne mstari wa sita Biblia inasema hivi, watu wangu wanaangamizwa kwa kuwa wanakosa taarifa sahihi juu ya vitu vilivyo wazunguka. Nimeparaphrase maanake, ukipata taarifa sahihi, ukipata tu taarifa sahihi. taarifa sahihi inapunguza kukurupuka. Taarifa sahihi inapunguza panic attack. Taarifa iliyo sahihi inakupa mahali pa kutulia. Taarifa iliyo sahihi inakujua kujua niiendeaje hii vita hii vita na mai wangu hii niendeaje? Ni nyamaze au ni mchambe au ni seme au ni mposti kwenye status au ni mwombee, sijui unanielewa. Maarifa sahi. yaliyo sahihi maarifa means taarifa. Biblia inasema kwenye Danieli sura ya tisa mstari wa pili. Nyie mnaosema hivi a, lazima mtu wa Mungu a, sio lazima aweze kujua a, kusoma Danieli sura ya tisa mstari wa pili. Biblia inasema hivi: katika mwaka wa kwanza wa kumiliki kwake mimi Danieli kwa kuvisoma vitabu Danieli anasoma kitabu, sijui wewe Danieli u wabuza, una shida gani huyu? Ni Danieli, Danieli waziri mkuu anasoma, ana, ana ana anasoma kitabu. Mtu mwingine anasema yaani, mama, mimi ratiba zangu iko taiti, yaani natoka hapa naingia hapa, lakini ana ya muda, yani nilikuwa anazungumza hapa kuhusu scandal. Mtu anasema ee, hey, mamchungaji, unamjua olivia pop? Namjua au, unanionaje? Mtu wa Mungu ni ilikoti, mimi sio mzee nasi mimi, movie nazijua na nimewahi kukaa kuangalia movie hours hours and hours. na nimewahi kukaa pia nikasoma vitabu hours and hours. sasa hivi nakupa ushuhuda wangu ule ambao nilikwambia jana katika Danieli sura ya tisa mstari wa pili katika mwaka wa kwanza wa kumiliki kwake mimi Danieli kwa kuvisoma vitabu na alifahamu hesabu ya miaka ambayo neno la Bwana lilimjia Yeremia nabii ya kuutimiza ukiwa wa Yerusalemu yaani miaka sabini. <laughs> Wamekaa utumwani zaidi ya miaka sabini, walitakiwa kwa neno la kinabii lililokuwa limetoka kwa wakati huo na kuandikwa, ilitakiwa wakae utumwani miaka sabini tu, lakini sabina moja imefika sabina mbili, wako mwaka wa sabina tatu, Danieli Aka, siku moja tu akasema kuja nipitie vitabu. Wakati anasoma vitabu akagundua ah, tulitakiwa tutoke tangu mwaka wa sabini. Huu ni mwaka wa sabini na tatu. Unataka kuniambia Danieli a, a, a, a, alikuwa hamsiki Mungu? Anamsikia Danieli alikuwa sio mwombaji? Alikuwa mwombaji, anaomba lakini kuna taarifa hakuzipata Danieli, sura ya tisa mstari wa pili mpaka aliposoma vitabu. Sio wewe Biblia yako imeandikwaje? Mimi yakungu imeandikwa hivi, Danieli kwa kuvisoma vitabu, kwa kuvisoma vitabu vitabu — yani vitabu vya kawaida vitabu — akagundua ah! Kwa hiyo these books zilikuwepo since zamani, sio kwamba tupitikaandika leo. Kuna vitu ambavyo lazima utajifunza na kuvielewa vizuri ukiwa unasoma vitabu, usiende na mikumbo ya Kiswahili. Yani sisi Watanzania sio wasomaji kabisa Jitengenezee namna ya kutoka kwenye mifumo ya kawaida. Ma mchungaji, nitawezaje? Kwani unawezaje kuongea umbea, unawezaje? Kuna chuo maalum cha kutoa taarifa isiyo rasmi? Unawezaje kuzurula kutoka eneo moja mpaka jingine? Wengine mnaenda kwa miguu, wengine mnapanda bodaboda, hatari, mnapita nyuma ya semi shushushushu, yani unaumbea tu kwa mtu uwezi kukaa nao. Nakuja nakuja sasa hivi, nisubirie, nimerikwesti. Mnapita na boda mitaa ya hatari, uogopi? Kwa mbona au, au niulize hivi ma mchungaji? Nikitaka kuwa mbea, nikitaka kuwa mkuda. Na kuna mbea kuna mkuda, halafu kuna watu wanaitwa mkuda nyange. Yaani huyu ni mkuda Pro Max. Tunawaita wakuda nyange. Yaani mkuda nyange ni mkuda ambaye haogopi kusutwa kazoea, hata mumsute watu ishirini. Kwanza pale mkiwa mnamsuta anasema hivi, malizeni niwape umbea. Yaani kuna taarifa nataka niwape mkimaliza kunisuta. Hao tunawaita wakuda nyange. Yaani wakuda Pro Max mbona hakuna chuo maalum cha, cha, cha kufundisha umbea au chuo cha uchonganishi? kwamba hapa tunatoa mafunzo rejea ya kuchonganisha muumini na wachungaji. Hamna. ila tu ukimwona mwenzako amekaa hapo ametulia. Hivi <laughs> mama piti umemwona <hé> Akanenepa vile ah-ah. Nene wangu hakuna chuo maalum cha kufundisha uzururaji, na unazurura, kuna mitaa huijui, huijui kabisa. Lakini kuna mali nikwambia, nipeleke, unaendea vimama pita shortcut, shortcut, hapa umejuaje? Ndivyo hivyo, hivyo hakuna chuo maalum cha kusema hivi, hiki ni chuo cha kukufundisha usomaji wa vitabu no. You develop interest. you develop interest interest, unatengeneza interest mwenyewe kwa kutaka matokeo ya maombi yako. Unasema, hapana, nimechoka kuwa mwombaji nisiyekuwa na majibu, hivyo sitaomba tena bila maarifa. Kwa hiyo, si ni kama mimi wakati ninafunga ile Um, nifika tu maringa saambwana mpoteza muda kwa sababu kila nikiweka uwaya hapa unachumuka dumu, nikiliweka ni hapa linateleza ni kumbe, kuna kidude inabidi nikitoe kwanza ndio dumu likae, nilisoma kwa hiyo ifike tu mahali uchoshwe na changamoto ulizo nazo, ifike tu mahali mwenyewe, mwenye moyo mwenye wako, ukinai maombi yasiyokuwa na majibu, moyo wako ufike mahali ukinai. Kila mtumishi una namba yake, kila mtumishi yaani, kuna watu mi naongea nao hapa, nasema hivi ah, huyo mama piti namba yake naishia thelathini na moja, akimaliza hapo nampigia mama mamangu, shalom mama mzaa chema, mama kama mama mama mjengo, mama mwenye migari yake mjini jana. Kuna wewe, mama mwenye migari yake mjini, aa, mitano tena kwa mama piti. Mama halo, shalom na, na shida kuliko upoteze muda wote huo kunipanga jana. Tukasema um, sisi wa Kristo katikati yetu hapo wote wote tunafanya biashara, wote tunafanya biashara, kuliko ukaweke foleni kumwona mtumishi wa Mungu, watu wa Mungu, do you know Haichukui hata one week kukisoma hichi kitabu na kukimaliza. Regardless, mbona kuchati, una muda wa kuchati, unaongea, una chat na huyo jamaa, unajua kabisa moyoni wako huyo jamaa hanioi hapa. Wote tunachezeana sisi, wote ni waselanunda, tumekutana tunadanganyana. Lakini do you know some of us tuna chati, tuna chati na wanaume wetu tuna chati na wanawake zetu muda mrefu sana hmm? Tunachati sana, sana, sana, sana. tunachati kuliko hata, kuliko hata uh, tunavyofanya kitu chochote kile. So um, mbona muda tunao, kwa hiyo you can develop an interest. unaweza kutengeneza mazingira rafiki, unaweza kutengeneza kabisa, unaweza kutengeneza mazingira ya kusoma kitabu bila excuse, unaweza kabisa Christians in the business world. Kitabu hiki nilikizungumza jana kina kurasa 141 Mia moja arobaini na moja iki hapa, less than a week umemaliza, kina majibu yote yote yote, kwa maana ya yote. Kuna mtu mwingine PT uh, alikuwa anafundisha malimbuko since January. Kuna mtu jana amenitumia message very strange, ananiambia mama, naomba unielewe, mwezi huu wa pili sitatoa partnership kwa sababu nataka mwezi huu wa pili ndio nitoe malimbuko kwa sababu nilikuwa sijaelewa pitia amefundisha Januari nzima malimbuko, dada hajaelewa. Kwa hiyo from now ya tu ndo kaelewa. Nasema, anasema mwezi huu wa pili nataka atoe malimbuko yake. Do you know ukisoma hichi kitabu Christians in the business world unaelewa huko kwa sababu kuna sehemu na kipengele cha sadaka. Kuna malimbuko, kuna fungu la kumi, sadaka ya shukrani, sadaka ya nadhiri. Watu wote mnauliza hivi malimbuko ni nini? Malimbuko, mimi kama mfanya biashara, ninatoa kwenye faida au ninatoa kwenye mtaji? ninatoa kwenye ni? majibu yote yapo humu. Do you know that? Do you know that? Kama mtu huelewi kabisa malimbuko ni nini hata usianze kutupa maoni oh, uh, ninaomba kwamba mtutengenezee um, kitabu maalum cha malimbuko. Ukisoma Christians in the Business World unakutana na kipengele cha sadaka za kiagano. Sadaka za kiagano zinakupelekea kwenye kujua malimbuko nini. Kwa hiyo mfanyabiashara yoyote ambaye ni Mkristo na hatoagi malimbuko kwanza, hichi kitabu hajasoma. Kama wee ni mfanyabiashara na ni Mkristo, ukisoma hichi kitabu, humu ndani unapata package over package. maanake humu ndani utapata pia kujua sadaka, utapata kujua malimbuko, si so, unanielewa? Mtu wa Mungu, Bwana Yesu asifiwe. Naamini tuko vizuri kabisa na tunaendelea vizuri hapo, na kila kitu kiko sawa Amen. So naamini unanielewa kabisa mtu wa Mungu. Kwa hiyo kuna taarifa fulani kama huna inakupelekea kwenye mahali pa kuomba vitu ambavyo ni wrong. Imagine unafanya biashara una changamoto za kibiashara unatafuta, uh, platform ya kuzungumza na Pitii au nizungumza na mama Pitii anisaidie juu ya, ya biashara yangu, kumbe kila kitu kipo hapa kwenye kitabu. Kwa hiyo pata nafasi, usitengeneze any excuse ya kwa nini husomi kitabu, usitengeneze sababu yoyote kwa nini huwezi kusoma, wala useme una muda una muda wa kuchati na jamaa namna chati mastori yale yale kila siku. Sasa si hamjaoana? Kwa hiyo stori inakuwa ni zile zile. Zipi venyu utavaaje? <laughs> suti, wedding color. Ma mastori hayo hayo kila siku. Mtoto wetu wa kwanza tutamwita nani? Mlishampa jina last week ya Beneza si mlimpa aya, mkasema na wapili mtampa jina la mamchungaji Neema, watatu mkasema mtamwita Witness ili awe mshuhudiaji mtu wa, wa injili kushuhudia nyumba kwa nyumba. Aya, mlishasema Beneza, Neema, Witness. Kesho mastori hayo mnayarudia, eti baby ataitwa nani? Festival? tulishakubaliana ni Beneza. Mnapoteza muda, kwa hiyo una muda wa kuchati. Many of us tuna tu chat na wapenzi wetu muda mrefu sana. Saa 9 saa 10. Do you know mimi ikifika tu saa 4. Siwezi tena chiki, chiki, chiki, chiki, chiki. Chiki chiki chiki chiki. Lakini kuna mtu saa, kuna mtu hapo ananiangalia na bado anachati hapo hapo. Lakini huyo the same person anasema hivi, mimi siwezi kusoma kitabu, siwezi. Mtu wa Mungu, unaweza develop an interest, tengeneza na, na. Hapa leo tunaomba Mungu atupe shauku Mungu atupe kiu ya kusoma vitabu, kwa sababu tusiposoma tu kuna taarifa hatuwezi kupata. Danieli sura ya tisa mstari wa pili Biblia inasema Danieli, kwa kuvisoma vitabu. Kesho nitaendelea hapo, vizuri sana, kwa kuvisoma vitabu akaelewa kwamba mm, ilitakiwa tutoke utumwani mwaka wa sabini huu sabini na tatu na hatujatoka. Upo kwenye utumwa, kwenye ndoa yako utumwa, kwenye biashara yako utumwa, kwenye malezi ya watoto utumwa, kwenye kazi. Konekshen zako kila siku unaziharibu. Mungu anakuinulia, anakuinulia watu wazuri, lakini mahusiano yako yanakuwa na utumwa. Leo na rafiki huyu, kesho na huyu, kesho umemwacha, kwa sababu kuna taarifa sahihi una eh. Kwa nini? Kwa sababu kuna taarifa sahihi huna. Kwa nini huna? Kwa sababu kuna vitu usomi. Mtu wa Mungu anakuandikia vitabu, such a young pastor, more than 19 books, hata kimoja. Kuna wengine sisi tunajiita Mkuyuni daihadi Piti, kill me, ije jua ije mvua, sisi ndio watoto wa Piti, idara ya uamsho, tunakiamsha popote, tuchokoze tukulipue. Haya, tunakuchokoza lakini hata kitabu kimoja cha kutulipua huna, una mastori tu. Unajua kwa nini? baada ya muda utakuwa umeshachoka kwa sababu ukishakuwa shabiki unachoka, lakini ukiwa mfuasi huchoki. Mfuasi maana yake anamsikiliza Pitii nyuma ya kumsikiliza, ukishamaliza kumshangilia Pitie ni mmoja tu hawatuwezi mkuyu kama mkuyuni, ukimaliza una kitabu chako. Pasta akipotea akaenda kwenye shughuli zake sio tena na wewe una pasta, akienda kufanya mambo yake akafanikiwa na wewe unafanya mambo yako yafanikiwe ili mimi na wewe napitii tufike umbali mrefu, tufike mbali tukiwa pamoja, hapa katikati tusiachane. Ni lazima kila mmoja asimame kwenye nafasi yake na ayaone matokeo. Huwezi kuyaona matokeo kama uko responsible na matokeo hayo. Kwa hiyo get time, pata muda, pitia na vitabu kumi na tisa. Utaamini nikwambia tu hapa, mfano vichache haya, ameandika kitabu mtumishi wa Mungu uh, santero mtakatifu, kinaitwa Matters of blood Mambo ya usuyo damu, laana na baraka za familia. Kuna vitu kila ukijiangalia kwenye maisha yako uelewe. Mtoto mdogo ishirini na tano, ishirini na mbili, ishirini na tatu, una tabia zote za kizee, unaumwa mgongo miaka ishirini na tano, ishirini na mbili, una tabia zote za kizee, unatafuna ugoro, mashisha, ule wote ule ni uzee, kwa sababu tunashumu mtu akisha, kuna umri fulani akisogea ndio angalau unaanza kutafuta moshi, lakini kwa umri wako hukutakiwa kabisa kufanya vitu kama hivyo matters of, of, of the blood Eh, kijana mdogo tayari una mahusiano mawili, matatu, manne, matano matters of bad. Baba yako, babu yako mitala ilikuwa kawaida. Watu wa Mungu, nawashukuru sana kwa utulivu wenu, mnanisaidia kufocus. Kingine ki mtumishi wa Mungu ameandika nguvu nyuma ya kufunga na kuomba, tulikiandika jana, tulikisoma jana, tukasema kwamba um, kuna vitu basics, kuna mambo bie, nasema hivi mambo mengine hayawezekani isipokuwa kwa kufunga na kuomba. Lakini nifungaje? Nafungaje? nafunga masaa ishirini na nne nafunga masaa kumi na mbili siku tatu kavu, siku saba, yani ninafungaje ili niweze kupata uh, matokeo sahihi? Ninafungaje na nifanyaje? Kwa sababu mimi, mama mchungaji, tangia nimeanza kufunga mimi masaa mengi ni mawili la tatu na kula Eh, ifahamu, vita ya mzaliwa wa kwanza ni kitabu kingine ambacho mtumishi wa Mungu ameandika. Wewe kwenu umezaliwa wa kwanza? Hamna, mi ni wa tatu. Kwa nini kila majukumu yote kwenye familia unapewa? Kwa hiyo kuna mzaliwa wa kwanza kinafasi na kuna mzaliwa wa kwanza kimajukumu. Kuna baadhi ya watu, sisi sio kwamba tumezaliwa ni wa kwanza, lakini majukumu tuliyotwishwa kwenye familia kiasi kwamba tunakuwa sisi ndiyo kama mafestibali. Tufanyaje? Mtumishi wa Mungu ameandika Unakuta mzaliwa wa kwanza anafanya kazi nzuri sehemu ya maana, hata kibanda hana, hajajenga. Anapata mshahara mzuri, kila hela ikiingia, anaiweka, anaiweka, anaiweka hapa, anaiweka hapa, anaiweka kule kwao. Anajikuta miaka inaenda, hana mafanikio, hana maendeleo, anakuwa stressed. Afanyaje sasa? Na ana vitu vingi, ana watu wengi wanaomwangalia. Afanye nini huyu mzaliwa wa kwanza? Kimeandikwa hapa kila kitu, mtumishi wa Mungu ameandika. Lakini do you have time, develop an interest Tengeneza shauku ya kuomba, tengeneza shauku ya kusoma, ya kutafuta maarifa. Ukikuta mahali pitika, andika hati ko yote soma. Kuna mwingine yani, hata tu kusoma post we ushe kuona mtumishi uh, uh, uh, wa Mungu ameandika post pale Instagram, kwa mfano tutakuwa tarehe kumi na nane mwezi wa pili, tuna ibada uh, sijui chua, i, ibada ya wanafunzi wa vyuo tunafanyia chuo cha ardhi kuanzia saa moja usiku. Ukisoma komenti ya tatu, ya nne mtu anauliza pale. Pasa ibada inaanza saa ngapi? Yaani hataki hata kusoma. Kila kitu kimeandikwa pale juu kwenye posti. Wewe uje kutana na hao watu. Signs and Token ni kitabu kingine mtumishi wa Mungu ameandika. Ishara na vitendo vya imani vyenye kuzalisha matokeo. Kitendo gani nikikifanya kwenye jambo langu? Let's say kuna mtu namdai. Nimeomba, nimefunga, nimemswalia kila swala. Lakini hanilipi deni langu, nifanyaje? Ni nani kwenye bibilia alikuwa anamdai mtu alifanyaje? Kila kitu kimeandikwa hapa, dealing with addictions. W wenzangu na mimi, masturbation, kujichua, kujisugua. Mwanaume unapenda tu wanaume wenzio? Neno hapa limeandikwa, akawaumba mwanamke na mwanaume, akawaumba akawambia zaeni hasa. Sijui ukikaa na huyo mwenzio mnazaa wa mzai. Nisifike huko. Addiction, una addiction yoyote? Pombe, sigara, umbea kuna mwingine umbea ni adikseni. Kila akikaa hivi, yani kuna taarifa mpaka atunge hmm? mpaka atunge taarifa ambayo sio hivi. Umemwona mama Pitii pale? Umemwona mi naona kama kavimba macho, au alikuwa nalia, nye ndoa hizi kamdomo kata shingo haya, kuutawala ulimwengu wako wa... kuutawala ulimwengu wako kwa neno la Mungu. Hapo mwanzo kulikuwa na neno Manake mwanzo wa kila kitu kwenye maisha yako lazima neno la Mungu liwepo. Kitabu hichi hapa, kusome kwao, nisifike mbali, mtu wa Mungu. Siku moja aa, lazima niwahadisie hii stori, ndo roho yangu itatulia. Siku moja nilianza kuwahadisia jana. Naamini tuko vizuri kabisa, watu wa Mungu, na tunasikika vizuri kabisa. Na nawe hapo nyumbani unanisikia au unasinzia? Sawa, wacha nikupe story, kwa sababu ukweli ni kwamba unapenda stori, unapenda stori sana, na ndio maana inabidi nikusome, na nakuahidi next week kuanzia Jumanne tutakuwa tuna kitabu chetu kimoja, tunakichambua kurasa baada ya kurasa. Tunaomba ili usi, tuombe, yani najaribu sasa kutafuta njia nyepesi na laini ya kuweza kukusaidia mimi na wewe tusome hivi vitabu. Mimi nakwambia chukua vitabu kumi vya pitii ndani ya mwezi, jiwekee commitment mimi nitasoma hivi vitabu, let's see kama Mungu atanisaidia. Utashangaa mwaka elfu mbili na kumi na saba kumi na nane nilikuwa nimemaliza uh, masomo yangu ya masters, na mimi by nature napenda kwenda shule. Napenda kusoma wakati nakuwa, mamaangu alikuwa akinisisitiza kila siku, ananiambia elimu ni ufunguo wa maisha. Kila siku kila siku alikuwa mama ananisisitiza kwenda shule sana, kwa hiyo nimekuwa nikiwa napenda sana kusoma sana. Kwa hiyo wakati tu nimemaliza masters na na, na, na wakati namaliza masters nilikuwa mjamzito, kwa hiyo nikaambia, basi nataka bado kuendelea kusoma na naomba unilipie ada wangu, sina hela, naomba unilipie, ninataka kusoma PhD sasa, kwa sababu elfu mbili na kumi na nane ndio nime graduate masters yangu. Pitia akaniangalia akasema mm -mm, hizi shule hazikusaidii kuna kitu nataka nikufanyie. Watu wa Mungu, kimebadilisha maisha yangu kabisa kabisa. Watu wa Mungu mnaoniangalia, wengine mnaniangalia hapo, mnanifahamu vizuri kabisa, some of you are my relatives wengine hapo ni ndugu zangu kabisa, wengine nimesoma na ninyi shule ya msingi, sekondari, wengine nimefanya na ninyi kazi. Hey, mama mchungaji kumbe umefanya kazi? Yes, unanionaje mtu wa Mungu? Si ni wewe tu naombea. Mimi ni mwalimu kabisa professional wise nimefundisha more than seven years. Nimefundisha wanafunzi literature vizuri kabisa, vizuri. Ah, ndio maana unapenda kusoma vitabu. Hamna. Hamna mtu wa Mungu maisha kwa sababu nilipomaliza 2018 hiyo masters, nikamwambia pastor Naomba unipeleke nikasome PhD. Akaniambia hapana, huna matokeo tangia umeanza vidudu mpaka leo. Haya unayoyasoma yamekusaidia nini? Ninataka nikupe short course. Imebadilisha maisha yangu kabisa. Pasta akanunulia vitabu vitano, vitano, vitano. Takwambia siku moja ni vitabu gani. Kwanza itabidi ulipie ndo nikwambie, ila pasta ninunulia vitabu vitano. Mara chache nimewahi kushia kwenye ibada, vitabu vitano, viwili vilikuwa ni vya waandishi wa kutoka nje, vitatu vilikuwa ni vya mwandishi mmoja bongo hapa ambaye nina uhakika sahizi hajui kama ameabadilisha maisha yangu kwa kiwango hicho. Pasta akanunulia vitabu vitano, akaniambia soma hivi vitabu. Baada ya kusoma hivi vitabu kuna kazi nitakupa, lakini miongoni mwa hizi kazi nitakazokupa ni kubadilisha uchumi wa familia imagine, una masters na unaishi na mai wako sinuye tu, mai wako anakupenda na kubembeleza. Valentine imo, kakuletea maua mavitu mazuri. Mimi Valentine nimeletewa vitabu vya Bishop Edepo Church Growth, yani sijui unanielewa, yani mavitabu kana kwamba mimi ndio mwenye kanisa. Sasa sijui unaelewa. Basi akanulia vile vitabu vitano I was so sad na nilikuwa so down hivi, huyu ni mtu wa aina gani? Ndio mapenzi gani? Yani nimeenda kujiingiza kwenye limtu gani, ili limenunulia mimi vitabu, akanunulia vitabu vitano badala ya kunilipia PhD, na nikuambia vile vitabu, uh, kimoja kilikuwa kinauzwa elfu sabini nafikiri, na nilishangaa kwa sababu mimi maisha yangu yote <laughs> vitabu siwe kwanza, hata kama kwanza nilikuwa sinunui, japo nilikuwa napenda vingi, nilikuwa nasoma vya piti. Lakini pia kitabu cha elfu sabini yani mimi nitoe elfu sabini Unaona hapa, nakwambia hivi, kuweza wakati ujao vitabu hivi hivi vya piti vyote ni shilingi elfu kumi Kuna mtu hapo anasema he, elfu kumi wakati anaika bando bando kitita, anaangalia mamuvi masaa sita saba, hajali. Kwa akanunulia vile vitabu, nikaanza kusoma. Nisikize tu kwa makini, mtu wa Mungu, nikasoma nikawa mnyenyekevu, nikasema hebu nijibreak tu. Nisome, nikakutana na kitabu kimoja, siwezi kukusahau. Kilikuwa kinaelezea mambo ya fedha, finance, communication skills na vitu vingi. Kikanisaidia sana sana sana sana na na na, na moja kati ya assignments piti ya pitia alizonipa akaniambia, baada ya kusoma hivi vitabu hakikisha sisi kama familia tunaendelea vizuri kiuchumi Mind you by that time nilikuwa ni mwalimu nafundisha shule ya kawaida tu, ni kuchekesha, nilikuwa nafundisha shule ya kata, kiasi yes, kwamba kama kuna mwalimu mwenzangu yoyote hapo ananiangalia anijua kabisa, This is no longer our fellow teacher. Siku nimemaliza kusoma vile vitabu, vilikuwa ni vitano tu na ilinichukua kama wiki mbili hivi, ila nilishaweka determination moyoni Lazima he mngoja, nione nikisoma kweli, nitaona matokeo. My friend, niko mbali. Kwenye kitabu kimoja mtumishi wa Mungu alifundisha namna ya kuweka akiba, savings na nini, kiasi kwamba juzi nilikuwa namwambia Piti, sidhani kama huyu jamaa anajua this is so far. Yani ninaendelea vizuri kiwango hiki vile vitabu vilibadilisha maisha yangu kabisa, kutokea kwenye level ya kiuchumi hata level ya management. Kuna kazi nyingi sana saizi, mtu wa Mungu, nazifanya nyingi sana kuna biashara nyingi sana nimeweza kuzimanage nikiwa u, u, ujue, digri ya kwanza mimi ni mtaalamu wa lugha. Digri ya kwanza nimesoma lugha, digri ya pili lugha na utawala, hiyo ya tatu nilikuwa nataka nikasome ni lugha. Yani hapa nilipo mimi na wewe tuna uwezo wa kuongea lugha takriban kumi za mataifa tofauti tofauti bila kukwama <laughs> Ah, nisikiza unansikiza, nakukwaca, yani lugha za mataifa kumi bila kukwamakwama au kuvutia misamiati kutokea mbali. Kwa hiyo, mind you, mimi ni mtaalamu wa lugha tu, lakini nimeweza kufanya vitu vingi especially kwenye finance, nikiwa nina knowledge ya kusoma kwenye kitabu cha mtu cha mtu cha mtu mtun, yani mtu kaandika. Pasta amekinunua, ameniletea, nikatake time since that day, nikajifunza viko vitu vingi sana na maarifa mengi sana, ukipata tu muda na kutulia na kuvisoma vitabu. Danieli sura ya tisa mstari wa pili b nasema Danieli, kwa kuvisoma vitabu. Maanake ipo namna, lipo jambo, ipo njia ambayo ukifanikiwa kusoma kitabu unatoboa. Mtu wa Mungu, asubuhi ya leo, unaweza kuanza upya maisha yako kabisa Tunaomba ndani ya muda mchache ujao, Mungu akutengeneze, ni Roho Mtakatifu akusaidie the grace to read, upate neema ya kusoma, kuyapenda maandishi. Yaani ukikuta mtumishi wa Mungu kaandika, Pasta Tony Osborne ameandika kitabu Silaha za Vita Vyetu, iwepo interest ndani ya moyo wako Shauku. Mbona unakuwa na shauku na vitu vingine? Uvuvio, mbona unakuwa na uvuvio wa kupenda kupekua vitu vya watu kujua taarifa za vitu ambavyo havikusaidii? Kuna watu hapa mnajua habari za michezo, wachezaji wote mnawajua, timu zote, ligi kuu zote mnazijua, yaani kuanzia zile ligi za mchangani mpaka international zote mnazijua, eh? Kuna mtu hapo anajua habari mahari ya misa ilivyotolewa, wale ngamia walivyoenda, nasikia ng'ombe walikuwa 30. Mama, mbona una interest na vitu vingine ambavyo havikusaidii. Kwa nini Roho Mtakatifu asikusaidie ukadevelop interest ya kusoma, mtu wa Mungu? Mtu ambaye very well committed, amejiwekea kweli commitment ya kusoma vitabu vya mtumishi wa Mungu. Mi nakwambia hivi, kwanza do you know, ukimsikiliza Pastor Tony semon moja kama anahubiri, unaweza ukajikuta hivi, ndani ya semon moja umeujua ujasiriamali Uh, umeweza kuacha umbea, umeweza kuacha kuzurula. Pasa anafundisha kazi hapo hapo, anafundisha biashara, anafundisha uwe mme mwema, anafundisha uwe mke mwema, yaani ndani ya ibada moja, full package. What if uka take time read his books? Mi nakupa just like a challenge, challenge yourself. Pasa na vitabu kumi na tisa, find at least five basics, labda Christians in the business world Um, addiction au mwongozo wa maombi na baraka za kila mwezi au kuweza wakati ujao. Any book pick at least 5, jipe challenge, mwambie kweli, mimi nayataka mabadiliko kwenye maisha yangu. Na mimi kuomba, najua na mimi ni muombaji, lakini hebu ngoja nisome huu, ili nipate right prayer point zitakazonipelekea kwenye kuomba right. Utayaona matokeo, ukishayaona tu matokeo, Mungu kwako atakuwa ni halisi sana. Sisi wengi Mungu yani kwetu sio halisi. Kwanini? kwa nini? Kwa sababu yani ni wepesi, tunaomba lakini hatuna tunakuwa kama unapapasa, ni waombaji lakini kama vile wabahatishaji. Haleluya, Bwana Yesu asifiwe. Siku mia tatu sitini na tano za ushindi, hichi ni kitabu chetu amazing book Popote pale ulipo, namba za simu unazoziona hapo chini, get this book, tuma ujumbe. Ukipiga hapa saizi, mtu wa Mungu utashindwa kukuhudumia. Simu ndio hii hapa, ninayo. Kwa hiyo tuma ujumbe tu hapo chini kwa hizo namba unapoziona hapo chini, niambie ma mchungaji, nahitaji hichi kitabu, au andika comment hapo, weka namba yako, watu wa Mungu wataichukua ile namba, watakuhudumia. Mwambie nataka kujua. Kuna mtu mwingine anasikia tu vitabu kumi na tisa, lakini hajui ni vipi na vipi. Andika namba yako hapo chini, watu wa Mungu watakuhudumia au ili kuepuka matapeli chukua hizo namba hapo unavyoziona, zilizoandikwa Neema Masenga, hapo nitumie ujumbe vema mchungaji, nahitaji kitabu, au nitumie tu vitabu vyote kumi na tisa. Mimi nichague si so? Umesema tuchague vitano, nipe basi kumi na tisa. Leo ni Februari ishirini mtumishi wa Mungu ametuandikia kitabu, siku mia tatu sitini na tano za ushindi. Manake nini kwenye moyo na akili ya mtumishi wa Mungu pasatoni? Manake tuna uwezo wa kuishi siku mia tatu sitini na tano zote zikawa ushindi, zote tusiumwe, zote tusiugue, zote tusitapeliwe, zote tusikwame, zote tusiuguze, zote tusife, zote ziwe za ushindi. Isitokee siku ukainamisha kichwa ukasema I'm so down today. Hapana! kwa nini? This book very early in the morning. Hichi kitabu uzuri wake, kila siku kina prayer point. Na hapa tunaomba, fungua pamoja na mimi kwenye kitabu chako kama uu una mtu wa Mungu namba hizo hapo, agiza kitabu chako leo. Ni Februari ishirini, wa wow! Februari ishirini Hey, I'm so excited. Unajua kwa nini? Kwa sababu huu ni mwaka wetu wa nuru. Februari ishirini. Unaniona hapo mtongo, au ni ili koti la bluu? Okay, okay, usiwe na wasiwasi. Amka na mapitii sivai tena koti, nimewakwaza Februari ishirini. Nuru yenu na iangaze mbele za watu, hata kama kuna wale wenzangu na mimi wanasema, mchungaji, sijui niombe nini, sijui niombaje, sina hata prayer point, nina matatizo mengi, lakini asubuhi imefika hivi, niombe nini? Kitabu hichi kitakusaidia kitakupa kitu cha kuomba, sikuhusika itakupa mstari. Kwa mfano hapa leo tunasoma wapi? Mathayo sura ya tano mstari wa kumi na sita. Fungua pamoja na mimi tufike hapo Mathayo, tuombe. Mathayo sura ya tano mstari wa kumi na sita naamini tuko vizuri kabisa watu wa mungu naamini mnanipata vizuri kabisa yes. au ndio kwanza umeamka saizi hata kama umeamka saizi umejoin usiwe na wasiwasi fungua pamoja na sisi matayo sura ya tano mstari wa kumi na sita tusome matayo tano, kumi na sita biblia inasema vivyo hivyo mm. nuru yenu naiangaze vivyo vivo hivyo nuru yenu naiangaze mbele za watu. Wow, nuru yetu naiangaze! Kumbe tuna nuru, kumbe tuna nuru Bwana, kumbe tuna nuru tena. Yes. imeitwa kwa, kwa jina letu. Nuru yenu naiangaze. Kumbe tuna nuru, kumbe mpaka hapa, naonekana niko broke, naonekana nina shida naonekana nina changamoto, naonekana nina mapito mawili matatu, kumbe nina nuru wao. Hii ndiyo kazi ya vitabu, hii ndiyo kazi ya maandiko. Biblia inasema hivi, vivyo hivyo nuru yenu naiangaze mbele ya watu, wapate kuyaona matendo yenu mema. Kumbe mimi pia nina matendo mema. Nitajuaje? Nitajuaje kama nina nuru? Nitajuaje? Lakini bibi nasema hivi, vivyo hivyo nuru yenu na iangaze. Kwa hiyo inawezekana nina nuru lakini haiangazi. Baba, katika jina la Yesu Kristo mwana wa Mungu aliye hai, asubuhi ya leo nimejifunza kutoka kwenye neno lako ya kwamba imesema ha, vivyo hivyo na nuru yenu iangaze mbele za watu. Kumbe na nuru! Baba, asante kwa ajili ya neno hili, nimekuja kwa wakati. Kumbe na nuru, Bwana. Kumbe na nuru, kumbe ndoa yangu ina nuru, maisha yangu yana nuru, biashara zangu zina nuru, watoto wangu ana nuru mwenza wangu ana nuru, mke mume wangu ana nuru. Omba pamoja na sisi, mtu wa Mungu asubuhi ni kwanza kumekuja shata bantere boshara kasete ni mwanda nuru yenu na iangaze, katika jina la basi, nuru yangu na iangaze, iangaze, iangaze, iangaze nuru yangu katika jina la Yesu. Kwenye kazi zangu nuru yangu na iangaze, kwenye maisha yangu nuru abaaa maisha yangu yana nuru siku ya leo, wala hakuna giza ndani yake. Maisha yangu yana nuru siku ya leo, wala hakuna giza ndani yake. lakabaraaaval eeeei kraalida akatikatinaweza Yes. Kukuta labda kuna mmoja wetu hata Matayo sura ya tano hajawai kufika, yes, au hajaisoma. Kwa hiyo kusoma huku kitabu kunatupelekea mahali pazuri pakujua ah, kumbe naweza kuwa na nuru eh? lakini pia hii nuru nikiwa nayo haitakiwi tu kuwa chini ya uvungu. Nuru inatakiwa iangaze, watu waione, watu wayaone. Kwa hiyo kumbe nuru inaenda na matendo mema. Kwa hiyo nuru yangu ikiangaza na matendo mema yataonekana, maana yake nini? Kama kuna shida kwenye matendo yangu, yani karakta zangu, tabia zangu hazijakaa vizuri, zinagiza, kwa hiyo dawa sio kuanza kubadilisha tabia kwanza. Dawa ni kufanyaje? Kuita nuru kwenye maisha yako kwanza, giza liondoke. Bibia inasema Mwanzo sura ya kwanza mstari wa tatu Mungu akasema giza giza, akasema giza likaondoka. Halafu uh, Bibia inasema nuru ikatokea, ikawa nuru, ikawa nuru kwao. Maanaake nuru ikitokea, nuru ina tabia ya kuleta matendo mema. Mtu yoyote mwenye tabia mbaya, uzururaji, uongo, uizi, urafi, vitu vyote ambavyo ni vibaya tabia zote ambazo unazijua, matendo ya mwili, uzinzi, wa sherati, fitina, matendo ya mwili, dawa yake ni nini? Ni nuru, na huu ni mwaka wetu wa nuru. Maana yake ni kwamba kwa namna moja ama nyingine, huu ni mwaka wetu wa mabadiliko, even kwenye tabia za kawaida. Ndio maana jana nikasema hivi, unapokuwa mwombaji, tunategemea baada ya muda kwa sababu tunaombaje? Tunaomba kwa uvuvi wa Roho Mtakatifu. Baada ya muda mfupi, tunategemea Roho Mtakatifu, kwa sababu maombi kazi yake sio tu kubadilisha vitu na hali na situations tunazoziona. Maombi kazi yake nyingine ni kutubadilisha sisi. The more mtu anaomba chini ya influence ya Roho Mtakatifu, tunategemea baada ya muda, matendo ya Roho yatakuwa kwake ni dhahiri, utu wema, fadhili, si unanielewa mtu wa Mungu? Haleluya! Kwa hiyo kama mahali popote una struggle na kitu chochote ambacho ni giza, tabia za gizani, Biblia imeweka klia kabisa, Matayo sura ya tano mstari wa kumi na sita, vivo hivyo nuru yenu na iangaze mbele za watu. Kwa hiyo hapa inakupa wewe namna na jinsi ya kuomba: Baba katika jina Yesu ninaomba, kama kwa namna yoyote nuru yangu haiangazi kila biashara yangu haionekani, kazi zangu nafanya vizuri lakini hazionekani promotion wanapata tu watu wengine, manake somewhere somehow giza lipo. Kwa hiyo, Baba, ninaomba katika jina la Yesu, giza litoweke, giza liondoke, nuru yangu naionekani. Kwa hiyo huwezi kupelekea kwenye hiyo uh, kind of prayer kama huna taarifa sahihi, unaipata wapi taarifa? Unaipata kwenye Mathayo tano mstari wa kumi na sita. Umeitoa wapi? Nimeitoa kwenye Siku mia tatu sitini na tano za Ushindi nao Do you have the book leo pale. uh, uh, tuna ibada pale makumbusho Millennium Tower. Tunasema Alhamis ni kwa ajili ya Mkuyu, na kwa Dar es Salaam hapa, epuka matapeli. Mkuyu ni mmoja tu kwa piti, Pastor Tony Kapola, Millennium Tower, tuna ibada kuanzia saa kumi kamili jioni. Njoo pale, watu wa Mungu, vitabu vyote vya pasta vinapatikana vyote vyote kwa maana ya vyote. Vitabu vyote vinapatikana. Vitabu vyote vya pasta ni shilingi elfu kumi isipokuwa hichi kitabu siku mia tatu sitini na tano za ushindi, hichi kitabu ni shilingi elfu ishirini tu. Kwa hiyo unaweza kufika pale au hizo namba ambazo unaziona hapo chini ukazitumia, ili watu wa Mungu waweze kukuhudumia. Lazima usome neno, lazima ujae maarifa, ili uweze kujua ni saa ngapi unatakiwa kutoka utumwani usija ukawa kama Danieli. Wako mwaka wa sabini na tatu ndio anasoma kitabu kinachomwambia kwamba hapo utumwani utakiwa mia, ukae miaka sabini tu, na yeye yuko mwaka wa sabini na tatu. Tunajuaje mimi na wewe sofa? Inawezekana upo kwenye utumwa wa aina fulani kwa miaka ambayo mingi tu ambayo it just take one single book, ukasoma kitabu kimoja tu Let's say hapa, muongozo wa maombi ya kufungua mwaka na baraka za kila mwezi, labda huu mtu, kuna neno lako moja tu la kukutoa, lakini hujasoma wala huna hizo taarifa. Mtu wa Mungu, Biblia inasema Mithali sura ya nne mstari wa saba kwa mapato yako yote jipatie ufahamu. Mapato yani, usikubali ufahamu mtu akupe bure. Usikubali, usikubali mtu akupe ufahamu bure kwa sababu hautadumu. Lakini ukiununua, ukiununua, unakuwa unaikumbuka hela yako kwa hiyo unakuwa unakumbuka kila wakati. Namba zetu za kutuma sadaka ni hizo hapo, mtu wa Mungu, kama unavyoziona hapo kwenye skrini. Soma tu skrini yako taratibu, hizi hapo namba. Unaweza ukatumia namba hizo kutuma sadaka yako. Kwa mapato yako yote jipatie ufahamu. Nimekupa ufahamu tangia saa kumi na nusu nazungumza mpaka sasa saa kumi na mbili asubuhi. Unajua maana yake nini? Nakupa ufahamu bure, lakini Biblia imesemaje? Kwa mapato yako yote, angalau tunakupa nafasi ya kumtolea Mungu matoleo yako, kwa sadaka yako yote ambayo Mungu atakuwa amekubariki nayo, unaweza ukatumia hizo namba, na Mungu akubariki sana, akuzidishe na akufanikishe zaidi ya yote, akupe kiu ya kusoma neno lake na kusoma vitabu vya mtumishi wake. Kutokea hapa kuna mpenyo mkubwa sana. Wacha mtu wa Mungu niombe pamoja na wewe, ili asubuhi, uh, alfajiri mapema, hii siku yako ikabarikiwe, ikawe ni siku njema. Mimi na wewe tutaonana saa kumi kamili jioni pale Milenium Tawa Makumbusho, uh, Milenium Tawa tu inatazamana kabisa na kijiji cha Makumbusho. Unapanda tu ngazi moja, fro ya kwanza, unakuta pale ukumbi mkubwa umeandikwa Serengeti. Mtumishi wa Mungu Pasta Toni atakuwa pale kukuhudumia. Mahali popote uliponyenyua tu mikono yako juu kwa unyenyekevu kabisa Nikutamkie maneno haya. Huwezi kujua Mungu anasema. Kwa nini nitamkia? Lazima nikutamkie, mtumishi wa Mungu, kwa sababu kwenye matamko haya Mungu atakufanyia kitu, atakufanyia nafasi. Siku moja kwenye Bibilia Hana alikwenda hekaluni kuomba baada ya muda mrefu sana sana wa kutamani kupata mtoto. Baada ya kwenda hekaluni kuomba, mtumishi wa Mungu akamwona. Alivyomwona akamtamkia neno, akamwambia Hana, pamoja na kwamba inaonekana kama umelewa, lakini Bwana atakupa mtoto. Kwa hiyo ni muhimu sana ukawa una mtu anakutamkia matamko ya ushindi na imani. Asubuhi ya leo Baba, katika jina la Yesu, wewe ni Mungu mzuri, wewe ni Mungu mwema. Ndani yako wewe tunaishi, ndani yako wewe tunakwenda, ndani yako wewe tunakuwa na uhai wetu. Wewe Mungu kwetu sisi ni Mungu wa kuokoa, na njia za kutoka mautini zipo kwako. Unatuokoa na majanga na ajali na misiba na kushindwa na umaskini na fedi hea na kufilisika katika jina la Yesu. Unatujalia neema yako ya kuyasikia maneno yako haya asubuhi ya leo. Hakika Mungu, siku hii ya leo hii ni siku ambayo imebarikiwa, this is the good day. Hii ni siku njema ambayo Mungu umeifanya katika jina la Yesu. Katika siku hii watu hawa Mungu wa Mungu walioniamini na kunisikiliza watafanikiwa. Asiwepo mtu yoyote maskini katikati yetu, asiwepo mtu yoyote aliyeshindwa katikati yetu Amen. asiwepo mtu yoyote ambaye atashindwa kusoma vitabu katikati yetu Amen. Sisi ni watu wa taifa la Mungu, sisi ni watu wa milki ya Mungu, kwa hiyo tunapaswa kuyajua maarifa yako Baba katika jina la Yesu, ukawasaidia watu hawa ndani ya mioyo yao, ukawawekea shauku isiyokuwa na majibu, kwa nini wanapenda kusikiliza habari zako, katika jina la Yesu, kila mmoja wetu akaweze kupata nguvu ya kusoma vitabu vya mtumishi wako na zaidi ya yote akapate nguvu ya kusoma neno lako Amen. Kwa sababu uh, dunia iliumbwa kwa, kwa, uh, kwa namna ya neno la Mungu. Kwa hiyo haiwezekani tukaumba kitu chochote kwenye maisha yetu bila neno lako Baba, katika jina la Yesu watu hawa wakatunzwe, watu hawa wakahifadhiwe katika jina la Yesu. Mabaya yakawaone yakawakimbie, na mema yakawaone yakawakimbilie katika jina la Yesu. Siku ya leo ikawe ni siku ya, ya ushindi katika jina la Yesu Amen. Wakashinde kwenye kila jambo katika jina la Yesu, nuru yao ikaangaze, ikaangaze kwenye ndoa zao, ikaangaze kwa waume zao, ikaangaze kwa wake zao, ikaangaze kwa watoto wao, ikaangaze kwa biashara zao, ikaangaze kwenye kazi zao, kwenye kila projects ambazo wataweka mikono na akili zao kufanya yes. nuru yako Mungu ikawe pamoja nao Amen. katika jina la Yesu, hakika watu wakaone matendo yao mema, Baba, siku ya leo wamebarikiwa Amen. wamebarikiwa asubuhi, wamebarikiwa mchana Amen. wamebarikiwa jioni jina la Yesu neema yako ikawatunze, neema yako ikawahifadhi, ukawatunze katika neema yako Bwana, linda afya zao Amen. linda afya za wenza wao Amen. katika jina Yesu walindie watoto wao wengine, watoto wao asubuhi wanaelekea shuleni, Baba, ukawatunze ukawahifadhi, yale yani, mabaya na yule mbaya asiwaoni katika Amen. Jina la Yesu, ukawaepusha na yule mwovu katika jina Yesu, na wala siku ya leo usiwatie kwenye majaribu ya aina yote. Zaidi ya yote, mfalme wa amani ukawape riziki zao isiwe ni siku iliyojaa vitupu katika jina la Yesu, ukawape riziki zao siku ya leo ya amen. Muamani, katika jina la Yesu, amen. Asante kwa kuwa pamoja na mimi kuanzia mwanzo mpaka mwisho wa ibada hii. Usiache kuomba, usiache kumtafuta Mungu, na kama umebarikiwa na maneno haya, unaweza kutoa sadaka yako kupitia namba zifuatazo 0659687569, au 0753085789. Shalom.