Shalom, mpendwa wa Bwana. This is Mama PT, na leo nakukaribisha tena kulisikiliza neno la Mungu. Biblia inasema maneno yangu ni roho na uzima. Neno hili lina uwezo wa kufufua tumaini na kuleta faraja moyoni. Huenda upo kwenye dhoruba au mawingu mazito, lakini kuna neno la Mungu lililo hai linaloweza kutuliza mawimbi na kukuletea amani. Leo karibu kumi. Bwana Yesu asifiwe! Leo tunajifunza silaha za vita vyetu. Silaha za vita vyetu ni moja kati ya kitabu hiki vitabu vingi ambavyo mtumishi wa Mungu ameandika, lakini hichi kitabu <laughs> ee, ni zaidi ya bomu. Mtu wa Mungu, popote pale ulipo hakikisha unayo hii nakala. Namba zetu za kupata vitabu ziko hapo chini, kama unavyoziona Piga simu baada ya ibada hii kuisha au tuma ujumbe wako, na kuhakikishia, tutauona, tutausoma na tutakuhudumia. Silaha za vita vyetu, maanake sisi tupo kwenye vita. Je, si kwamba inatisha sana mtu kuwa kwenye vita halafu hana taarifa kama yuko vitani, au yuko vitani ana taarifa lakini anaishi kama hayuko vitani ni askari yuko vitani, lakini anaishi kama raia wa kawaida. Lakini silaha za vita vyetu maana yake, right, tunatakiwa kumbe, kwanza, tupo kwenye vita. Jambo la kwanza, tunajua au hatujui, tunapenda au hatupendi, ni wastarabu au sio wastarabu, tuko vitani. Moja, kwa hiyo swali la kujiuliza, are we aware, kwamba je, tunajua, kwamba tuko vitani. tuna hiyo taarifa, hatujui labda. Lakini pia tunaendaje vitani bila silaha Imajini, nimekuambia hapa, maisha ni vita. Wewe umeumbwa kwa sura na kwa mfano wa Mungu, wewe una vitu vizuri, wewe una vitu vizuri ni basi tu unajidharau, lakini una vitu vizuri, kila kitu chako kiko vizuri, Mungu alichokubariki nacho. Na imajini kama unajua kabisa, sawa mchungaji ameshasema tuko vitani, na kinachofuata cha pili, uko vitani, lakini huna silaha yoyote. Do you know, mtu aliye vitani halafu akawa ana silaha ambayo iko very powerful, anapigana na mwenzie au anapigana na adui yake aliye na silaha ndogo kuliko ile ambayo yeye anayo. Lakini kama hayuko awea, hajui ndio atapigwa. Yani mtu mzima aliyeshika bunduki hajui namna ya kutumia, anaweza akapigwa na mtoto mdogo tu ambaye ameshika kiwembe au kisu. Kwa nini? ana silaha lakini hajui kutumia. Je, unajua kama uko vitani? Je, unajua kama maisha yako ni vita? Tatu, je, unajua hata silaha unazotakiwa kutumia? Unazijua silaha zenyewe? Tuanze hapo Waefeso sura ya sita kuanzia mstari wa kumi. Nilikuwa nasemaje? Nilikuwa nasema hivi, do you know? Shetani anahudhuria ibadani sometimes kuliko hata wana wa Mungu. Waefeso sura ya sita tuanzie hapo mstari wa kumi. Waefeso sura ya sita mstari wa kumi. Biblia inasema ya kwamba mm -hmm. Hatimaye mzidi kuwa hodari. Hatimaye ukishaona lile neno simona pale hatimaye, kama una bibilia hapo imewekwa hatimaye, alafu koma, manake kuna vitu vilikuwa vinazungumzwa huku kuanzia wa Efeso sura ya sita mstari wa kwanza, wa pili, wa tatu, wa nne, wa tano, wa sita, wa saba, wa nane, wa tisa. Kuna vitu hapo vilikuwa vinazungumzwa, kwa nafasi yako nenda kavisome. Halafu baada ya hivyo vitu vyote kuzungumzwa, ndio anasema hivi hatimaye. Hatimaye maanake mwisho wa siku Yani, baada ya vitu vyote hivyo sasa, hatimaye eh, hatimaye, mzidi kuwa hodari katika Bwana mm -hmm. na katika uweza wa nguvu zake. Hatimaye mzidi kuwa hodari, sio katika elimu, hodari sio katika mitaji, hodari sio katika connection. Mtu wa Mungu, nimekuambia Biblia ilikuwepo kabla ya mimi na wewe, baba yetu na mama yetu babu zetu na bibi zetu so bibilia ni kitabu cha muda na ni kitabu cha kweli bibilia ilikuwepo kabla ya teknolojia lakini tunaamini kuna mwanzo uliopita kuna milele iliyopita na milele ijayo kwa hiyo roho mtakatifu na uh, waliohusika kwenye kuandika lineno walikuwa wanajua mambo yaliyopita mambo ya wakati huo na mambo yajayo kwa hiyo yakachujwa vizuri kabisa kujua katikati ya haya mambo yote tunawaandikia nini watu wa mungu ili waweze kuondoka na kitu ambacho kitawasaidia. Do you know, mtu ambaye unampenda, mtu ambaye unampenda sana akija kukuomba au ukitamani kumsaidia kitu, unamsaidia to the fullest. Kwa hiyo kitu chochote ukiona Mungu ameamua kutusaidia huko na Biblia, maana yake anatupa the best, the cream ones. Mitaji ingekuwa ya maana angesema hivi, ndugu zangu, hatimaye, Hatimaye, mzidi kuwa hodari katika connections zenu. Boresheni sana mahusiano na watu aujai oh, kuhudhuria mikutano ya, ya you know, uh, those motivational speakers, wanatuambia: angalia mazingira sahihi ya biashara yako, ongea vizuri na wateja, ongea vizuri wabembeleze wateja wako, wakaribishe pale ofisini kwa mbwembwe, waimbie karibuni wateja wangu, karibuni jamani, haya wawekeni mpaka pipi, haya mpe, mpe. Kuna mali tunafika unaambiwa hivi, nunua mbili tukupe moja bure si unanielewa, mtu wa Mungu? Kwa hiyo Bibilia hapa inasema hivi, hatimaye mzidi kuwa hodari katika Bwana. Maanake kuwa hodari katika Bwana ndio jambo la msingi kabisa, kuliko kuwa na mtaji, kuliko kuwa na connections, kuliko kuwa sijui na setting nzuri ya biashara, kuliko kuwa na eneo la biashara ambayo liko strategic, kuliko kitu chochote. Hatimaye mzidi kuwa hodari katika Bwana na katika uweza wa nguvu zake. Na katika uweza wa nguvu zake, habari za nguvu tumeongea sana, tumeongea sana kwenye vipindi vilivyopita. Kama hujatusikia, tafadhali go back kwenye mafundisho yote ambayo tumejifunza, amka na mama mamapitii yote, utajua habari za nguvu za Mungu. Tunazipataje? mstari wa kumi na tatu vaeni silaha zote za Mungu yes. Wow, kumbe kuna silaha, lakini hizi silaha ni za Mungu pamoja na kwamba hizi ni silaha za Mungu, tunatakiwa sisi tuvae. Kwa nini? Mpate kuweza kuzipinga hila za shetani wao. Kwa nini shetani anaingia ibadani? Kwa nini shetani anasikiliza maneno ya Mungu? do you know, mtu wa Mungu sofa mpaka sasa? Nguvu shetani hana. Watu wa Mungu tunaomba kila mahali Jumapili kila makanisa kwa namna yake yanaanzisha maombi maombi, yani kila mahali. Kwa hiyo there is no way. By the way maandiko e, e, anasema kabisa sisi tumeshapewa nguvu na mamlaka ya kukanyaga nyoka na nge. Kwa hiyo when it comes to nguvu, yani shetani, sisi hatuwezi kabisa kabisa. Kwanza Bibilia imeturahisishia unaambiwa, hata kama mtoto mdogo tu akiokoka, hapo hapo ana uwezo wa kutoa pepo. Ni vitu vidogo, lakini anahudhuria ibadani anas kiliza ma, mafundisho na maandiko na mafundisho, watu wa Mungu wanaofundishwa, ili aweze kupractice. Kuna kitu hapo kimeandikwa kinaitwa hila hila za shetani. Ni tofauti kabisa mtu wa Mungu na nguvu. Haleluya, haleluya, haleluya. Wa Korinto wa pili sura ya kumi mstari wa tatu, halafu tutarudi huko. Naamini unanipata vizuri kabisa, popote pale ambapo mtu wa Mungu unaniangalia, jitahidi pambana tu, usingizi usikuchukue jifunze pamoja na mimi. Wakorinto sura ya pili, Wakorinto wa pili sura ya kumi mstari wa tatu. Yes, uh -huh. Biblia inasema maana ingawa tunaenenda katika mwili, mm -hmm, hatufanyi vita kwa jinsi yavita gani? vita gani tena unaoizungumzia, mtu wa Mungu? Ndio hiyo ambayo nakwambia Leo nataka nikufungue macho mtu wa Mungu, maisha tunayoishi hapa duniani ni series of events, ni vita, ni vita kila wakati. Vita kwenye afya, vita kwenye ndoa, vita kwenye mahusiano, vita kwenye kazi, vita kwenye biashara, kila mahali. Lazima tu ifike mahali ukubali kwa kuwa niko duniani na imeandikwa hapa, wakorinto wa pili sura ya kumi mstari wa tatu, maana ingawa tunaenenda katika mwili sisi tunaenenda katika mwili, yaani sisi tuko mwilini kabisa, hatuwezi kuignore the fact that we are in the flesh. Hatuwezi, sio kweli hatuwezi kujua sisi tuko rohoni. Hapana, Biblia imeweka wazi ingawa sisi tunaenenda, ingawa sisi tunaenenda katika mwili, ingawa tunafanya biashara zetu kwa jinsi ya mwili, ingawa tunaoa na kuolewa kwa njia ya mwilini, ingawa tunapata kazi, tunaomba kazi na kupata kwa njia ya mwili ingawa tunayafanya yote kwa jinsi ya mwili, lakini inapokuja swala la vita, kuenenda, tunaenenda katika mwili, lakini kwenye vita Biblia inasema hivi, hatufanyi vita kwa jinsi ya mwili kila mahali. Yani kila mtu wa Mungu anapofanya vita vya mwilini, tayari amejiandaa kushindwa, tayari. Biblia inasema hivi, mwili hufanya kazi kila siku, kila wakati, ukishindana na Roho. Haleluya. Mahali pengine Biblia ikasema hivi, nia ya mwili ni mauti. Yes. Kwa hiyo mahali popote unapouona u mwili mwili wako unavoonao, kila wakati nia ya yake ni kufa tu kufa tu, ndio maana kila saa umechoka, kila saa unavyosema hivi hivi lala. Kwa umri mdogo, hebu niamke niombe, mwili unakwambia hivi kwanza kwa umri wako ulivyo mdogo, maombi maombi ya nini? Ni ya kila mama piti wale walioanza kuzeeka wanaoelekea menopause wale, sasa ndio wale, ndo wanaoomba. Unaomba nini? kila, kila kusema, jamani nafunga mimi, kuanzia leo naanza maombi yangu tatu kavu. Yanakuja tu mawazo ya uongo, mi nafikiri ongezea ndizi Funga tatu za ndizi usinanii usi, mwili utachoka sana. Mwili kila wakati unakusemesha. Kwa nini? Kwa sababu Biblia inasema hivi, nia ya mwili ni mauti. Kila unapouona mwili kila unapouona mwili, mwili kazi yake ni kufa tu, hata kama ufi unatafuta mazingira ya kufa. Lakini Biblia inasema hivi, nia ya Roho ni uzima na amani. Kwa hiyo kila wakati unapoendekeza mambo ya rohoni unajitengenezea mazingira ya uzima na amani. Ingawa tunaenenda katika mwili, ingawa tunafanya shughuli zetu, tunauza na kununua katika mwili, tunaoa na kuolewa katika mwili, tunafanya biashara kwa namna ya mwilini. Ingawa tunaenenda katika mwili, wa Korinto wa pili sura ya kumi msara wa tatu, lakini hatufanyi vita kwa namna ya mwilini. Kumbe kuna vita yes Japokuwa sisi tunaishi mwilini, lakini hatufanyi vita kwa jinsi ya mwilini. Mstari wa nne maana silaha za vita vyetu si za mwilini. Sasa ndugu yangu, sisi tuna tunaenenda kwa mwili, tunafanya biashara kwa mwili, tunauza na kununua kwa mwili, lakini mstari wa nne nasema hivi, maana silaha zetu si za mwilini, bali zina uwezo katika Mungu. Ndio maana zipo silaha. Kwanza, kitabu hiki kinakusaidia, moja, kukupa awareness, uko vitani. The moment tu upo duniani tayari, kuna uadui kati yako wewe na nyoka, na katikati ya uzao wako na uzao wa nyoka. Elewa ya kwamba uko vitani, moja. Lakini pamoja na kwamba uko vitani, hii, hii vita ni ya muda gani? Hii vita ni endelevu mpaka siku utakapokutana uso kwa uso na muumba ardhi na mbingu. Na ndiyo maana ukiangalia maisha yako vizuri, utagundua ni jambo juu ya jambo, event juu ya event, changamoto juu ya changamoto. Unachotakiwa kujua tu ni namna ya kumasta. Hakuna siku utaamka huna changamoto duniani. Mnayo dhiki, written document imeandikwa, imekaa hivo. Unapenda dhiki au upendi, we ni mtu wa shari au mstaarabu, duniani mnayodhiki. Kwa hiyo jipeni moyo, mimi nimeushinda ulimwengu. Wa Korinto wa pili hapa imetuambia wazi kabisa, ingawa mnaenenda katika mwili, mnafanya biashara katika mwili, mnafanya mambo yenu katika mwili, lakini silaha za vita vyenu zina uwezo katika... Uh, hatufanyi vita kwa jinsi ya mwili. Mstari wa nne. Maana silaha za vita vyetu si za mwili. Now imagine imajini ilivyo ngumu unaishi mwilini, lakini kuna silaha unatakiwa uzitumie kuishi nazo au kupigana ukiwa mwilini, lakini unaambiwa hizi silaha si za mwilini, bali zina uwezo katika Mungu. Yes. Kwa hiyo kumbe hizi silaha tunazotakiwa tuwe nazo na tuzitumie zina uwezo katika Mungu. Maanake hizi ni silaha zinazopatikana kwa Mungu tu. Ni nani atakupa silaha zake wakati huna mahusiano naye, wakati humjui, wakati hamu, hamuwasiliani? Ni nani atakupa msaada wa silaha zake, kwa sababu kila wakati unazihitaji silaha. Ndio maana kitabu hiki kinatusaidia, ukiwa na hichi kitabu, kwa mfano naposoma kitabu nawe, nakuelekeza mtu wa Mungu, naposoma vitabu kwa sababu no, kuna hiyo notion ambayo tunayo. Ah, sisi Waafrika, sisi Watanzania, bwana, vitabu hatusomi. Mtu wa Mungu, soma vitabu, soma hichi kitabu. Wiki hii jitahidi, tafuta rafiki yako, tafuta mtu wako wa karibu yote, soma naye hichi kitabu, kitakufungua macho. Tuko vitani, tunahitaji ushindi, hatuwezi kushinda bila kupigana lakini hatuwezi kupigana bila silaha, na kuna mtu ana silaha zetu. Biblia inasema hivi zina uwezo katika Mungu. Kwa hiyo lazima tujue, ili nimwendee Mungu basi anipatie zile silaha. Siwezi tu kwenda Mungu, naomba zile silaha. Hapana, hata we mtu akikuomba kitu huwezi kumpa kwa stahili hiyo. Kwa hiyo unatakiwa utengeneze mazingira rafiki Eh, ya mahusiano na mtu yule mpaka afike mahali akupe silaha zake, na ujue silaha ni kitu very treasurable. Yani ni, ni kitu cha thamani kwao, mpaka mtu umuingie sana moyoni ndo akupe silaha zake. Tunaingiaje? Ndio maana nimekwambia ibi, ibilisi anahudhuria ibada, anasikiliza neno, analisikiliza neno vizuri sana. Ndiyo maana anajua hata akimwomba Mungu kwa kitu, Mungu anampa do you know, shetani anamwomba Mungu na Mungu anamsikiliza maombi yake. Kwa hiyo kama uh, maombi ya shetani yanasikilizwa. ah, aliomba wapi? Aliomba ah, akamwambia, mi naomba uniruhusu niingie kwa Ayubu kama we ni Mungu wa kweli, mi huyu jamani, nimemtafuta siku nyingi, niruhusu basi niingie kwenye maisha. Na Mungu alimjibu pale pale instantly. yaani ni wewe tu ambaye unaomba siku arobaini Mungu bado hakujibu ananyamaza, lakini the devil very strategic, aliongea akamwambia Mungu, naomba niingie kwenye maisha ya Ayubu ni mnyoshe. Mungu akasema haya, umepewa ingia. Kwa hiyo ukiwa na hichi kitabu na kuelekeza namna ya kusoma kitabu iwe urahisi kwako kwa, unaenda hapa mahali palipoandikwa yaliyomo, ukisoma hmm, hichi kitabu silaha za vita vyetu bypt yaliyomo, unakuta kuna sura. Hichi kitabu kina sura sura sita, ni kitabu kikubwa kidogo, lakini hakuna namna, tunazihitaji hizi silaha ili tuweze kupata ushindi endelevu kwenye maisha yetu endelevu. Kila siku tunahitaji siraha. Sura ya kwanza inamwelezea Mkristo ambayo nimekuelezea hapa shortly, Mkristo ni nani mtu aliyeokoka ni nani? Tofauti kati ya Mkristo na, na, na, na mlokole. Sasa nikizungumzia, yani kwa temi ya kilokole. Halafu sura ya kwanza inaelezea pia safari ya maisha ya uokovu. Namba nne kwenye sura ya kwanza inaelezea changamoto kwenye maisha ya uokovu, kuna changamoto gani? Lakini sura niipendayo kwenye hichi kitabu inaanzia sura ya pili, inaongea habari za vita sasa kwa sababu wote tupo kwenye vita. Do you know, hata Mkristo ambaye hajaokoka yupo kwenye vita, lakini the moment wewe umesema umeokoka, yani umempokea Yesu kuwa Bwana na Mwokozi wa maisha yako, wewe sasa ndio umejisajili rasmi kwenye darasa la vita. Lazima kwa hiyo vita, uh, vita maana yake nini? inakuelezea mapigano mashindano, kati ya pande moja na pande nyingine ambayo ina common interest. Yani, kwa nini kuwe kuna vita? Maanake kuna kitu kimoja hapa katikati kinachoniunganisha mimi na adui yangu, yani mtu ambaye anataka nilicho nacho. Kwa hiyo kinakuwa ni kimoja tu, aidha afya au ni ndoa. Ndoa hiyo hiyo mimi naitaka iwe salama, na shetani anataka hiyo hiyo, anataka isiwe sawa. Kwa hiyo kitabu kimeelezea hapa nini maana ya vita, vita vya Mkristo, aina za vita Haya, kwa nini mkristo anapigwa vita, zimeelezewa hapa. Je, swali la mwisho la msingi sana kwenye sura ya pili naelezea, je, ni lazima kupigana vita? Ndiyo, eh. ni lazima kwa hiyo hivi ndo unavyosoma. Kwa hiyo unaangalia hapa kwenye yaliomo. Aha, ni lazima kupigana vita, unaenda iko su, uh, uh, uh, ipo kwenye page ya 99 unaenda kwenye page unasoma, adui tunaopigana nao kwenye vita, tunapigana adui zetu ni kina nani? Do you know, vita wakati mwingine inakuwa ngumu, kama hata umjui adui yako. Adui yetu ni nani hasa? Yes. Let's say mimi nina mume wangu, nina mke wangu ananisumbua sana. Na biashara yangu inasumbua. Connections zangu hazijakaa vizuri. Adui yangu hapa hasa ni nani? Ni mama mkwe? Ni boyfriend wangu? Ni nani? Who is our common enemy? Ni nani hasa, do you know unaweza ukawa unasumbuana na mama mkwe lakini adui yako wa kweli kabisa sio mama mkwe, ni ibilisi, shetani. Kwa nini nimekuambia hapa, mtu wa Mungu, shetani analisikiliza neno, analisikiliza neno, anajua. Na nguvu ya kupigana pamoja na sisi hana nguvu, ya kushinda hana, ila anatumia kitu kinaitwa hila. Tujifunze hapo kidogo, hila, twisted words. Ila ni nini? Ila ni neno kama limetingishwa Mwanzo sura ya, ya tatu pale, unaona nyoka anaongea na Eva anamwambia eti, hivi ni kweli kabisa mmeambiwa miti yote hii msile zile? Sasa ndiyo hila yaani ni, ni neno kama si neno, analichezesha pale. Je, unakumbuka siku hile wakati tunajifunza juu ya eh, majaribu ya Yesu? Na ndio maana nikakwambia mtu wa Mungu, hakuna namna. Force yourself, jilazimishe kusikiliza neno la Mungu hapo ulipo, hata kama umechoka vipi, pambana, jilazimishe kusikiliza neno la Mungu, jilazimishe kusoma. Na leo Mungu anisaidie, vitu ni vingi, nataka nikuelekeze kitu very, very powerful. kuna neno la Mungu ambalo limeandikwa kwenye Biblia ambalo kila wakati nasisitiza kusoma. Kwa nini? Kwa sababu silaha za vita vyetu hizi zina uwezo katika Mungu maanake zina uwezo katika Mungu, zinapatikana kwenye neno lake tu. Haleluya! silaha za Mungu, silaha tunazotakiwa kupigana nazo, silaha ambazo zipo katika roho, zina uwezo katika Mungu. Kwa hiyo kama zina uwezo katika Mungu, zinapatikana kwa Mungu. Kwa hiyo ni lazima tusome tumsome tumjue, huyu mtu mwenye silaha zetu ili aweze kutupa. Lakini neno la Mungu ham, ambalo limeandikwa tu kwenye Biblia, halijatoka kwenye Biblia likaingia moyoni, halifanyi kazi. Neno la Mungu inabidi litoke kwenye Biblia lipite kwenye mchakato kidogo unaitwa imani liaminiwe litoke kwenye hapo liingie kwenye moyo. Ndiyo maana nimesema several times, neno la Mungu sio la kueleweka. Hata hapo nilipokwambia hivi, maisha ni vita. Pokea kama lilivyo, amini na anza kuishi kama uko vitani, utaepuka a lot of disappointments. Kila kitu utakachokutana nacho hautahisi hivi unaonewa utaona kabisa hapana, this is part and parcel ya maisha, kama ambavyo mtumishi wa Mungu alifundisha ya kwamba maisha ni vita. Kwa hiyo silaha zetu sisi zina uwezo katika Mungu hata kuangusha ngome. Kwa hiyo inabidi tumjue kwanza Mungu ili aweze kutupa silaha. Mtu awezi kukupa silaha zake wakati hakufahamu vizuri. Kwenye kumjua itakusaidia kujua silaha gani niitumie wapi. Kesho tutaanza straight kwenye silaha silaha za Mungu. You know joy, furaha na amani ni silaha ya kupigania vita maombi. Do you know that? Kwa hiyo inabidi ili neno la Mungu kama silaha namba moja ya kupigana vita zetu. Neno la Mungu ndio silaha namba moja. Kila tunapopigana vita, vita yoyote, ili ushinde, lazima neno la Mungu lijue. Ndio maana Biblia inasema hivi, neno la Mungu nalijae kwa wingi, sio kwenye kichwa, neno la Mungu nalijae kwa wingi moyoni. Biblia inasema sehemu nyingine kwamba moyoni mwangu nimeliweka neno yani kumbe kwenye moyo kuna sehemu neno la Mungu linakaa kwa hiyo kuna mchakato mdogo sana unaohitaji your seriousness kwenye kutoa neno la Mungu kwenye maandishi ndio maana siku ile nikatoa mfano nikasema hivi imagine Yesu amekutana na shetani pale mlimani taielezea hiyo kesho kwa sababu vita zote vita zote unazozijua wewe ni vita za mawazo pale mlimani hakuwepo shetani kama shetani eti amekaa ana mapembe anamsubiri Yesu amtishe. Wewe shetani akija kama shetani, si utamjua? Wala hutampa andiko, utamtoa tu. Kwa hiyo anakuja kwa namna ambayo ni ya kawaida, kama mawazo. 99% ya mawazo unayowaza kila siku is either Mungu anakusemesha au shetani anakusemesha, inategemea tu wewe umekaa kwenye position Uh, kwenye position gani? Do you know asilimia tisini na tisa pointi tisa tisa tisa tisa ya mawazo yako ni aidha Mungu anaongea au shetani anaongea. Kwani uliendaje siku hiyo kuzini? Si ukuwa umekaa tu kwa amani, ukala ubwabu, ukashiba. Baada ya kushiba, ukaanza kujiambia mwenyewe, kwani kuna shida gani? Ngoja ni mcheki kwa WhatsApp, labda mda huu yuko macho. Ukaanza hai hai, ni mawazo wala hakuja shetani akawa na mabawa akakwambia kili kilikili bigi bigi bigi bigi, na kusi na kusi twende tu twende kwa yule dad. Hapana. It was just wazo tu. Kwa hiyo hata Yesu alipokuwa kule mlimani, sio kwamba shetani alitokea kama shetani, uh -uh. Ilikuja kama wazo. Kwani nikijirusha, kwa mfano nikijirusha nikifanya kama najiru ah, lakini njaa imeniuma sana kama kwa mfano nikibadilisha haya mawe kitu kinamjia kama wazo namwambia ni la kweli kama wewe ni mwana wa Mungu badili kwa hiyo mchakato wa kujua sasa wazo lipi ni la Mungu wazo lipi ni la shetani do you know, biashara unaoifanya saizi ni wazo tu ambalo uliamua kulitendea kazi tu, yuno know, hata siku ulioenda kuiba ulioenda kuzini uliosema uongo, ilikuja tu wazo sema bwana msingizie tu, haina shida, we sema tu, itakuwa ina shida. Kwa asilimia tisini na tisa vitu tunavyoviita vita ya vitu ambavyo vinaitwa vita, Actually, ni mawazo, ni msuguano wa mawazo ya ndio na hapana, na mchakato unakuwa kwenye hivi, wazo lipi ni la Mungu, wazo lipi ni la shetani, kwa huwezi kujua kama neno la Mungu hulisomi na ndio maana nimesema hivi kuna kamchakato kadogo sana ambacho kanahitaji the serious part of you, kwa sababu neno lililoandikwa au linalohubiriwa linatakiwa litoke kwenye maandishi sasa, litoke kwenye kuhubiriwa, na uliingie moyoni. Neno likiwa moyoni, ndio linafanya kazi. Biblia inasema hivi, moyoni mwangu nimeliweka neno lako, nisije nikakutenda dhambi. Sio nimesoma. Imagine unakutana na jaribu. Eh, umepigiwa simu hapo na kaka Jofu uende mahali mkaushuhulishe mwindi. Uwezi kusema hivi, ah hebu subiri kwanza Jofu labda ndo nakupigia. Hello? Ah uh, umetuma location eh? Okay, subiri. And then unaanza kutafuta. Hivi usizini wapi? Eh, unafuna nipige. Hello, mama mchu. Shalom mama. Hey, mama yangu shalom. Sio, uko wapi? Samani mama yangu sio nakusumbua. Aha, niko naweza hivi. Hivi lile andiko usizini. Ni, ni kutoka saba? Saba, sabasaba Ah, okay. All right. Ngoja basi nilisome. Alafu ndo nitamjibu. Basi unaenda kulitafuta. Ah, imeandikwa usizini. Alafu unamwambia, "Jof, siji." Ah, imeandikwa usizini. Sio kweli. Utasoma maandiko mangapi? Kwa sababu unawaza karibia mawazo elfu moja ndani ya sekunde moja. Ndani ya sekunde moja. Kwa hiyo lazima iwe usizini imeshasajiliwa kwenye mwili wako kwamba mwili wangu ni hekalu la Roho Mtakatifu. Uwezi kumweka Roho Mtakatifu sehemu moja hiyo hiyo. Unaweka na misunjiro mingi sana pale majamaa yanakushughulikia, alafu Roho Mtakatifu haka hiyo sehemu. Kwa hiyo kuna mchakato wa kulitoa neno la Mungu kutoka kwenye maandishi na kuliweka moyoni. Wewe hujawahi kuona, let's say, wale ndugu zetu waliokuwa wanakaribia kufa, neno la Mungu halipo, halipo moyoni. Kwa hiyo unaenda kumtembelea, alafu mchungaji anamlazimishia, sema hivi, ehe sitakufa, ehe, naye anasema sitakufa bali ntaishi, bali ntaishi. Yani akimalizia tu kusema bali ntaishi, anapitilizia anakufa. Unajua kwa nini? Kwa sababu neno la Mungu lipo kwenye karatasi, mzigo haujaingia moyoni ili uweze kuleta maana. Ni ile inatokea ndani, chemchem za uzima zinatokea ndani. Out of your belly, not out of your book. Out of your belly, my friend, belly not book. Kwa hiyo kuna kamchakato ka kutoa neno kwenye maandishi kuliweka moyoni. Neno lako Bwana nimeliweka mimi, sio kwenye Biblia, sio kwenye simu. neno lako nimeliweka moyoni mwangu, likitokea ndani ndio lina impact, likitokea huku nje halina. Kwa hiyo mchakato shawishi wa kulichukua neno kutoka kwenye Biblia na kulihamisha moyoni ni jambo lako binafsi, ili jaribu linapokuja unakuwa tu kama mwamba, Yesu pale pale unatemaa, unamwambia asikiliza, mtu hataishi kwa mkate tu, sio, do you know ile mtu atoishi kwa mkate tu, imeandikwa Kumbukumbu -kumbu la Torati limstari li lirefu na itakuwa utakapomfanyaje mfanyaji bwana wako. Kwa hiyo ingekuwa Yesu, inabidi akasome kwanza, shetani mwenyewe angechoka kumsikiliza. Ila out of thy belly, mzigo ulikuwa ushakaa ndani kwamba mimi sizini, siibi no matter, kwa sababu imeandikwa Usimshuhudie jirani yako uongo, period. Imesajiliwa ndani ya halmashauri ya moyo wako, imekaa pale. Kwa hiyo wewe na uongo mnakaa mbali, ndivyo silaha za vita vyako zitakavyokuwa rahisi kupigana, kwa sababu silaha ya kwanza na kubwa kabisa ni neno la Mungu. Biblia inasema ule ni upanga ukatao kuwili, kitabu cha Waebrania, mzigo unapanga u, upanga Waebrania nne kumi na mbili, kama niko sawa. Asante Yesu. Kwa hiyo lazima ufanye mchakato, fungua pamoja na mimi, Waebrania sura ya nne mstari wa kumi na mbili. Silaha yetu ya kwanza kabisa ya kupigana vita zetu, ingawa tunaenenda katika mwili hmm, lakini sisi hatufanyi vita vyetu kwa namna ya mwilini. Nisome Waebrania sura ya nne, Waebrania sura ya nne mstari wa kumi na mbili. Biblia inasema eh, maana neno la Mungu li hai. Maana nini neno la Mungu li hai li hai neno lakini, ni neno la Mungu lililo wapi moyoni? Yes. sio lililo kwenye kitabu. Kwa hiyo fanya mchakato, shawishi wa kulitoa kwenye kitabu, kulipeleka kwenye moyo. Nafanyaje mama mtumishi? unalisoma Biblia. Inasema hivi, neno lile lile tulihubiriwa watu wote, lakini wale wenzetu wale halikuchanganyika na imani ndani yao. Kwa hiyo ukishamaliza kulisoma unaliamini, ukiambiwa usizini amini, usianze maswali, je kama je mwili ah, sawa umesema nisizini. okay. okay. kwa mfano sasa nina miaka arobaini, kwani imeandikwaje hapa? usizini ukiwa na thelathini na mbili? okay. Usiibe sina, sasa imeandikwa hivi usiibe mama jirani yangu ni mfupi na amezidi ukorofi, kwa hiyo ikabidi tu nimsingizie. Usimshuhudie jirani yako uongo. Kama mfupi pamoja na ufupi wake, usimshuhudie uongo. Imeandikwa. Halafu ukishamaliza kulisoma kwenye neno hili liingize kwenye imani, ukishaliamini tu linakaa moyoni, kwa moyo mtu uamini, likiingia tu moyoni lina function. inakuwa rahisi sana Have. Time to read the word of God. Sila ya kwanza ya vita. Utaikuta ndani ya kitabu. Sila namba moja ni neno la Mungu. Una neno la Mungu. Pertaining that particular situation unaopitia asubuhi hii. Kilichokuamsha asubuhi hii. Una kamstari hata kamoja tu. Sitakufa bali nitaishi. Eh? Mtu wa Mungu. Unajua kwanza ilipoandikwa moja. Je, yeah. Umelitoa sasa kwenye maandishi umeweka moyoni. Waebrania sura ya nne, mstari wa kumi na mbili. Maana neno la Mungu li hai tena lina nguvu, tena lina nguvu neno, yes. neno sio mtaji, neno la Mungu li hai tena lina nguvu. Tena lina ukali kuliko, kuliko upanga ukatao, ukatao kuwili. ukatao kuwili. Tena la choma hata kuzigawanya la nafsi na roho. Na viungo na mafuta yaliyomo ndani yake, tena tena lije pesi kuyatambua mawazo na makusudi, tena lije pesi yes, kuyatambua mawazo na makusudi ya moyo. Some of us tunaingizwa kwenye vitanzi na madeni na kudanganywa na maumivu yasiyoisha. Kwa nini hatujui? Hatuwezi kuyatambua mawazo na makusudi ya watu wanaozungumza pamoja na sisi. Siku moja pale kanisani, nilifundisha nikasema, mimi mama viti siku ukijiambia kwenye akili yako, hapa mama nimemjaza, hapa nimemdanganya mtu wa Mungu, nakuhakikishia Hujanidanganya, isipokuwa nimefanya mambo mawili tu, imebidi ni accommodate ujinga wako ili tuende sawa. Lakini hakuna namna unaweza kunidanganya ukiongea pamoja na mimi, within 3 to 4 seconds Najua unadanganya kabisa. Last week baada ya ibada Jumapili akaja jamaa mmoja pale kuniona. Ah, baba akamleta pitia, kamleta akasema, naomba umsikilize huyu kijana. Na kwa kweli nilimuona kijana eh, shababi amejaa, ana, ana misuli kijana, white rangi ya mtume, amekaa vizuri. Nikasema e hey, mambo yangu ah. Wacha nimsikilize, unasemaje? Ah, mimi naitwa sijui nani, nasoma IFM. Nikasema sawa, si vizuri, IFM kuna watu wazuri, unasemaje ndugu yangu? Akasema mimi na changamoto, mimi sina ada. Nikasema alright Alright, alright, wamefika wale sasa watu wangu, idara ya kutapeli, wazee wa kunichota, akikaa anajililisha, oh mama ni bado mimi sina kodi. Nikikuangalia tu usoni, makope uliochomeka magoli bagold uliojitundika, unalia iPhone 16, tayari alimashauri ya kicho changu inasajili mongo huyo, mongo huyo, mongo huyo. Kwa sababu yule jamani wa kiume hana gold, hana pete, hana simu. Katulia, kapiga tu shati yake fulani hivi, vishati, si shati yake lakini pia kavaa suruali aa, ni kama kaptula ndefu ama suruali fupi ipo katikati. Don't touch don't touch my shoes, akupanda kiatu chake kiguso. Kwa hiyo ilikuwa katikati ya pensi pensi refu au suruali fupi, kitu fulani hivi. Akaanza kuniambia pale kwa mafeeling, ananiambia mama yani, mimi nasikitika, hii ni semista ya pili alafu anaongea kuna saa sijui, anajiona labda yuko anapaa, kwa sababu anatia nani kidogo. Kwa hiyo, yani naomba unisaidie ada, yani kuna vitu alright. Nikaambia pole sana, na wakati anaongea, machozi akaanza kumlenga. Nikasema what, mtoto wa kiume analia. Roho Mtakatifu ndani yangu anataka amna, muongo huyo bongo, muongo huyo bongo. Ai, nikasema alright, sina haja ya kumjaji. Nikamwambia okay? okay? Niambie kama unalia, nikupe mahali ulie kwanza, kwa sababu kila mtu anayenijua mimi sitaki unieleze jambo lako ukiwa unalia. Mi mwenyewe nina mambo yangu mengi sana ninayotamani kulia, kwa hiyo usije ukanishawishi tukalia wote. Kwa hiyo mara nyingi mi mtu akija kuniona, ukianza tu kulia nakupa spesi, nafunga mlango, naomba uende kwanza uko ukalie, yakiisha uje. Ko nivyomwona analia, akaanza kama kunimove, Roho Mtakatifu anaambia jamaa mwongo huyo Nikamsikiliza, nini shida? Akanambia mimi sina ada, yani na changamoto kweli, yani kwa hapa wenzangu wameanza mitihani semesta ya pili ndo hii, yani nafikiri mi hata taratiba sasa za chuo sijui, kwa sababu unavyonionea kwa muonekano wangu na eh, yani na hichi kipara you might assume nimesoma hadi la tatu, si ndio hivyo. Lakini nimekuwa nikikupa CV yangu ya shule so many times. Kwa hiyo jamaa alivyoniangalia akasema nimeishia la tatu, kwa hiyo akahisi hata mimi ratiba ya mitihani hapa bongo IFM siwezi kuijua. Kwa hiyo mimi ndo hii semista, naomba unisaidie. Nikamwambia sawa, ada ni kiasi gani? Akantajia pale, kiasi alichokitaja hakuna chuo wanalipa hicho kiasi. Hakuna jamani, semista mtu anaweza kulipia hicho kiasi. hmm! Nikajua hapa napigwa. Nikamwambia sawa. Nikitaka kulipia ni kulipia ni, ni, ni kwa njia gani? Akasema mama, mimi hata usinipe mkononi kabisa mimi nakupa control namba hii hapa. Akanipa control namba, nikamwambia sawa, lakini moyoni mwangu inakataa mwana kabisa. Huyu jamaa ananiambia kitu kingine na moyoni mwangu ni kitu kingine kabisa. Nikamwambia okay, sawa, uko mwaka ngapi vile? Akasema niko mwaka wa pili. Nikamwambia sawa, mwaka wa kwanza nani alikulipia ada? Mwaka wa kwanza alilipia baba wangu. Nikamwambia pole sana kwa msiba. Msiba gani mama? Nikamwambia hivi, hajafa? Akasema hajafa, baba, ah, baba yupo. Nikasema alright Kumbe baba yupo, kwa hiyo mwaka jana alikulipia. What happened mwaka huo? Ah yani mwaka huo yani yani siimekua yani mzee kuna yani anazingua afu yani pale nyumbani na mama maelewano sio, imetokea nini? kwa sababu mahusiano ma, na magombano kati ya babako na mamako sidhani kama yanaweza aka affect mpaka ada. Yani amna tu mzee amekuwa mtu wa kulipuka halipi ana. Nikamwambia sawa, mpigie mzee wako niongee naye kwa sababu inaonekana mzee analeta mambo ya, ya ajabu sana. Kwa nini agombane na mama alafu akataka kukulipia ada? Roho Mtakatifu akawa ananielekeza exactly cha kufanya. Akaniambia ah ah, unataka kuongea na baba ah, simu simu imezima kwanza. Nikamwambia simu iko wapi? Akatoa kidude fulani hivi white. Kwa, kwa nilivyokiangalia kile kisimu, sitaki kutaja aina ya simu, sio ukajisikia vibaya, inawezekana ndio umetune hiyo kuniangalia nikawa nimekuofend kwa alivyoitoa simu yake. Nikaangalia nikasema alright hii simu kukosa ada sio kweli. Nikamwambia sawa, mpigie baba niongee naye, akasema imezima. Nikasema hapa ofisini kwangu yani hapa tu wanakodisha watu wa kutaka kuchaji, wakifika kanisani hapa nachajisha simu moja mia tatu simu type c kawaida au nini? Akatoa, tukachomeka pale kwenye chaji tu tu, three minutes ikawa imewaka. Nikamwambia ok, akasema lakini wakati inaingia chaji. Nikamwambia hivi basi, nitajie mimi nimpigie baba hapa kwenye, kwenye simu yangu. Akasema mimi namba yake sijaikalili. Tap mzigo huo, hakuna mtu hapa duniani haijui namba ya simu ya babake na mamake. Hata mimi mabinti zangu vidogo kabisa, ukikauliza mana namba ya mama <laughs> yani hapa kitakachomkuta chochote, kule call mami call mommy, call my mom, anamtajia namba kwao. Nikawaza, kama mtoto wangu mdogo, she is only six, ana uwezo wa kujua namba yangu, huyo baba mtu mzima na anavitendea kazi vyote kwenye mwili wake na vyote vinafanya kazi, hajui namba babake, huyu ni muongo. nikawambia okay. Kwa sababu nilikuwa nina meeting sehemu nyingine, nikamwasaini kwa jamaa, nikampa questionnaire, nikamwambia maelezo ndo haya, ongea na mzazi wake alafu utanipigia Sawa sawa, hakikisha unaongea na baba. Kamzungusha yule jamaa, mara baba anaumwa tumbo, mara baba ana simu, tuwapigie majirani. Mwisho wa siku akamwambia, bwana bro, mimi kwa kweli ela nilipewa na mzee wangu yaada, ila nikacheza kamari. Kwa hiyo nilivyocheza kamari waje wakaniambia hivi, nenda pale kwa pitii pitii, anaonekana na afa namna fulani wao kifika tu pale mwone bi mkubwa hiyo hela imshindi. Na kweli hela ile ikanishinda na sikumpa. Mtu wa Mungu kaambia, alright, kwa hiyo wewe baada ya kucheza kamari faida uliyopata kwenye kamari iko wapi? Nipe nipe basi hata fungu la kumi tuanzie hapo, tutumwombe hata Mungu msamaha basi. Ah, nilitapelewa. Nikamwambia, alright, naomba nenda nyumbani, una option mbili, nenda tu au nipe mzee wako niongee naye. Zote zikamshinda. Kwa mtu wa Mungu, kwa nini tunashindwa kuyajua makusudi na mawazo ya mioyo ya watu mpaka tunatapeliwa? Inakuwaji? Mtu anakudanganya atakuoa, anakula tu mzigo na hakuoi. Shida ni nini, nini? Yani mpaka unavua nguo ya kwanza, ya pili unavua na tuna tunguo tudogo tudogo, unaweka mikao ya hatari, jamaa anafanya matukio yake ya kutisha, hakuoi wewe. Ndani yako kuna kitu akuambia huyu ni mwongo. Mwingine anasema hivi, mi hakuniambia kama mme wa mtu, hakuja na pete. Nikikusikiliza within five minutes, mastori yako tu nakuwa najua wewe, wewe una mtu unanidanganya, unakuwa unajua tu, lakini what happened to you, ilikuwaje Yani watu wanapita, ilikuwaje? Una mtu unaye mpaka sahizi mwaka watatu wa nne watano anakutumia na hakuoi, sio kwamba moyoni mwako signo hazisomi. Hawa sama mchungaji hamna, unasea Bibilia muda wote hamna. Hata kama ningekuwa somi Bibilia muda wote, Roho Mtakatifu so active. Yani ukiongea na mimi within 10 minutes Mungu. Yani so many things. One day I will give a lot of testimonies. Yani a lot. Hata mahali ambapo nilimese nikakosea. Sio kwamba Roho Mtakatifu akuniambia mwili mwili ulizidi, maji yalizidi unga. Lengo lilikuwa ni ugali. Lakini sasa maji yakawa mengi, ikatokezea uji. Lakini hakuna mahali ambapo Roho Mtakatifu hakuongea. Silaha ya kwanza kabisa ya vita vyetu ni neno la Mungu. Now, do you have the word at home? Do you have the Bible? Good, mpaka saizi umesha umeshanunua umesha download. La pili, je, umeshahamisha neno la Mungu sasa kutoka kwenye maandiko kuja kwenye hali halisi ya maisha? Hao by faith, ukishalisoma andiko ukaliamini, lina hama linatoka kuwa andiko linaingia kuwa hali halisi, linakaa moyoni, linaishi pamoja na wewe. Ndo Biblia inasema hivi, naye neno akafanyika mwili akakaa na sisi. Neno la Mungu linatoka kwenye mchakato wa kuwa neno la kusomwa, linakaa ndani. Jaribu linapokuja, changamoto inapokuja, vita inapokuja, unapoona kuna kuzama, unapoona kuna kushindwa, unapoona kwenye kutapeliwa, The word of God within you becomes so active. Bibilia iko mbali, labda umeisahau nyumbani, labda iko kwenye pochi au iko kwenye simu, but you encounter a certain situation, husomi bibilia out of your belly zinatoka tu chemchemi, inakwambia no no no no, don't sign that contract, usisaini usisaini. Huna majibu sana, huna majibu sana ya kwa nini usisaini, lakini Roho Mtakatifu is so active, kwa sababu kazi ya Roho Mtakatifu again ni kuuisha kila kitu ambacho kipo ndani yetu, kwa analifanya lile, uh, neno la Mungu linakuwa so active so active so active, na ndio maana ingawa sisi tunaenenda katika mwili lakini hatufanyi uh, vita vyetu kwa namna ya mwilini. Tunafanya vita vyetu kwa namna ya rohoni. Kwa hiyo ingawa tunaishi mwilini, lakini ushindi wetu una, unaanzia rohoni. Lakini kule rohoni tupoje? Tunaendeleaje? Tuna silaha nyingi sana. Ukisoma hichi kitabu, acha nikupitisha haraka harakaharaka kwenye silaha ambazo tunazo. Uh, silaha za vita vyetu, silaha ni nini? 190 192 kama una hichi mbili, kama unaichi kitabu unafungua peji ya 192 moja na mbili. Haleluya, naamini mtu wa Mungu unabarikiwa hapo ulipo, eh? unabarikiwa na unanielewa Silaha za kupigana na, na adui zetu. Silaha namba moja pale imeandikwa kuokoka. Lazima uokoke vita iwe nyepesi, vita iwe nyepesi. Kwa nini? Uki, ukiokoka unamchukua Mungu kule aliko unamweka kwenye maisha yako. Kwa hiyo unakuwa na permanent backup, Roho Mtakatifu anakusaidia. Wokovu jambo la kwanza la msingi kabisa, la, la, la kama silaha ya vita. Kwa hiyo umeona, umeona kabisa kwamba ha, kumbe nina vita napigana ni za mwilini kabisa, lakini the moment tu nimeokoka na hizo na hiyo, ndo faida ya kuokoka. Aa, kuokoka ni kwa ajili ya watu waliokaribia menopause? Sawa, endelea kutumbia hivyo hivyo, haina shida, lakini kwetu sisi tuingawa, tunaenenda katika mwili, lakini sira yetu ya kwanza ni kuokoka. Kuuliza swali, mtu wa Mungu, umeokoka? kama hujaokoka na mnafika ibadani siku ya Alhamisi, mtumishi wa Mungu atakuongoza sala ya toba, utapata kitabu hiki, tayari una silaha ya kwanza. Mtu aliyeokoka hata kama anapigana vita ya kiuchumi, ya kiafya, ya kimahusiano, ni tofauti kabisa na mtu ambaye hajaokoka. Silaha ya pili unaiona hapo neno la Mungu kusoma na kutafakari neno la Mungu. Tumesoma Waibrania sura ya nne mstari wa, wa, wa kumi na mbili na, na mstari wa kumi na tatu Silaha ya pili yo. na kupeleka haraka haraka, then kesho tutaendelea na uchambuzi. Silaha ya tatu imani, imani ni silaha ya tatu. Kwa hiyo umeona sisi tunaenenda sio silaha ya kwanza kupigana, silaha ya pili, WhatsApp status. Hamni wezi. Hata kama mtakuja kikundi na vikundi nimesimama Eh, uh, unasemaje? Sijui ndondondo si chururu, yaani una maandiko yako ya kututisha kule kwa WhatsApp. Hizo ni silaha za mwilini. Kila mahali ukiwa kwenye vita ya rohoni na unatumia silaha za mwilini kupigana, umeshashindwa kabla hujaanza. Imani, silaha nyingine. Do you know that? Imani ni silaha nyingine ya kupigana nayo. Haya, silaha ya haki. Eh, haki kifuani, kweli kiunoni, neno la Mungu hilo Aya, silaha zingine zinaendelea mbele. Kufunga na kuomba, mtu wa Mungu, unajua kwamba kufunga na kuomba ni silaha ya kupigana vita vyako. Leo naomba tu tuishie mpaka hapa, then tutaendelea kesho. do you know, kufunga na kuomba ni silaha ya vita. Watu wa Mungu wote kwenye Biblia wote kwa maana ya wote, walipopitia mambo magumu, walipopitia changamoto, walipopitia vitu vigumu sana sana kwenye maisha yao, jambo la kwanza kabisa ilikuwa sio kupiga simu kuomba hela mahali, ilikuwa sio kupiga simu kuomba msaada si serikalini. Jambo la kwanza, watu wa Mungu wote, soma Biblia yako, utaona watu wa Mungu walikuwa wanafunga na kuomba, siku moja likatokea jambo kubwa sana. Tuishie hapo siku ya leo. Uh, pale Shushani Ngomeni, Esther Mwamba alikuwepo pale, Biblia anasema hivi, Vashti mbaya tu alijichanganya kwenye majibu. Watu wa Mungu tusijichanganye kwenye kujibu haraka haraka. Inawezekana wewe ukawa mke wa, wa mfalme, jibu tu moja likakukosesha nafasi. Biblia inasema Esther, uh, Biblia inasema Vashti baada ya kukosea kumjibu mume wake, uh, akatolewa kwenye ufalme, Aka, akawa tu raia wa kawaida akaondoka. Then ukatokea mchujo pale ulio rasmi kabisa. Esta akakishika kiti ingawa, tunaenenda katika mwili, hatufanyi vita vyetu kwa namna ya mwilini. Esta baada ya kukalia tu kile kiti, baada ya kukalia tu kiti, akakutana na vita, kama ilivyo kawaida. Mtu wa Mungu, baada ya kuingia tu kwenye ile ndoa, kuna vita. Na ujue mtu wa Mungu, walio single wana vita, walio kwenye ndoa wana vita, kwao kuna pa kuponea. Uwezi kusema hivi mm, maisha ya ndoa kwa ninavyoyasikia ni changamoto, acha nibakie single. You are single and stressed. Double S. Single and stressed. Kwanza yani, mwengine mpo single, lakini mna matukio makubwa kuliko hata wenye ndoa, mmechoka. Mpo tu jamaa, mpo tu single jamaa, nakupiga mivita kupigana. Hapana, mtu wa Mungu na kurudishia hivi, ntakuvizia umelala wako ni nakurukia, wanasema kitu cha kobla sha nakurukia, bali za kupigana. Wengine mpo sinko na mnapigwa Ndiyo, kwa hiyo sio kwamba kila mtu wa kwenye ndoa ana, ana, mawazo ana stress hapana. Ukiwa una biashara una stress, au una vita, nitumia neno vita. Ukiwa hauna biashara pia una vita, ukiwa una mume una vita. Hata ukisema nikae bila mume utakuwa na vita, likewise ukisema hivi sitaki mke nataka nikae peke yangu. Mbona Sauli, sijuu Paulo alikuwa ana mke, nikae peke yangu? Ukikaa peke yako una vita unaota unakimbizwa, au huna hu, hu, hu, hu, mtu wa kukupikia wa kukuamsha, unakaa peke yako wewe na mijusi ndani ya nyumba. Kwa hiyo hakuna mahali pa kuponea, kila mahali utaikuta tu vita. Kwa hiyo Esta, kama yalivyo maisha watu wengine, alipoingia tu kwenye kiti kama mke wa mfalme akapata vita, mjomba wake akawa, tamaduni zake haziendani, tutaendelea vizuri siku ya kesho haziendani, na tamaduni pale aama za, za hamani. Biblia inasema Hamani akaweka mazingira. Pata nafasi leo, soma kitabu cha Esta sura ya kwanza ya pili ya tatu ya nne, at least mpaka tu ya tano. Biblia inasema hivi, vita ile ilikuwa ni ya mwilini kabisa. Maana Hamani alikuwa ameshapitisha mswada kwa mfalme na ameulipia kwamba Wayahudi wauawe, na ameshalipia everything signed. Uh, Modekai anamwambia anamwambia Esta, tunafanyaje Tayari tarehe imekuwa set ya sisi kuuliwa, tarehe ya sisi kufa imeshawekwa na sisi tuko wachache kwenye hili taifa, tutapigwa tufe. es akasami mwenyewe, sina namna, sijui mfalme amenifungia mlango, nipo huku mmoja kaa, akamwambia, ndugu yangu, usifikiri we utapona. Then ghafla akasema tufunge. h kutokea wapi? vita ya mwilini mtu akasema tufunge. Biblia inasema hivi haka. Watu wakafunga pale masaa sabini na mbili bila kula, wanakunywa mtu wa Mungu. Yalikuwa sabini na mbili sio we kumi na mbili Tangia asubuhi tumesema hivi tunafunga saa kumi na mbili asubuhi mpaka saa kumi na mbili jioni. Upo hoi, tuikupigia simu unaongea kama unakata. Hello, big. Shalom. Um. <laughs> shida nini? umwa unaumwa nini? tumbo Umefunga saa kumi na mbili asubuhi mpaka saa kumi na mbili jioni, kisirani gani? maneno makali, kutoa laana, kitu kidogo, tumeaniwe mechoka na fanya kazi kwenye hii huduma. Namwangali vijana, wewe ni kijana. Kuna, kuna jamaa mmoja juzi pitia, ametoa uh, zawadi kwa wanakwaya ambao tumekuwa nao muda mrefu uh, wale ambao wamekuwa so loyal to the ministry, amewapa pikipiki eh? moja moja, uh, moja, kila mtu aangalie namna ya kujitafuta, maana maneno yalikuwa mengi. Tuangalie sisi piti, tuangalie sisi ni vijana wadogo. Wewe ni kijana mdogo unazini namna hiyo, wewe ni kijana mdogo unajua michezo ya kiutu uzima. Una wadada watatu unawapanga wote, unawatumia ma message yale yale forward, yale forward, yale miss you miss you miss you kama mwangu hivi, na yenyewe kwa sababu unajua, mimi ukinitumia message hapa juu kishaandika forward, najua kuna mahali umeitoa, lakini na yenyewe anajaa madada, si unajua <laughs> nikifika hapo mi sitaki mambo mengi, sho sho na wai kule uwanjani, tuna tuna nanii kule ardhi kule tuna ibada. Watu wa Mungu waogopi dhambi. Mtu wa Mungu, mwili wako ni hekalu la Roho Mtakatifu, acha kushughulisha mwili. Yaani una jamaa mmoja yaani huwa yani, nameanda asaambia zima taa yaani nikifika hapo, zima taa vua nguo Yani, nikifika sitaki maongezi, na dakika tano tu za ushindi. Mwenye anasema apitisi kasema siku mia tatu sitini na tano mimi sitaki siku mia tatu sitini na tano kuene zile mia tatu sitini na tano nachukua ile tano ya mwisho. Dakika tano tu za ushindi ya kuzimia, kwa nenda kule chap. Hayo mambo anayaweza hajioni kama ni kijana mdogo. Ikitokea tu pitika tangaza mfungo, anaanza kulalamika, hii huduma sasa itufikirie, tuna asazi nukiwa unaushughulisha mwili kila kitu kinafanya kazi, yaani jamaa hajui kama una asazi ana function vizuri kabisa. Wewe huwa huna na asazi au asazi zako ni season? Uongo inachagua tusifike huko. So Ester akawambia aka wale watu masaa sabini na mbili watu wote wakafunga wote kwa maana ya wote mpaka watoto wachanga, watoto wadogo, watoto wa shule kama zilikuwepo za msingi na sekondari, wote wakafunga ili kutatua tatizo la vita ya mwilini. Mtu wa Mungu, vita ya iliyokuwa kipindi cha Esta, uh, ili Wayahudi wauawe haikuwa vita ya rohoni, ilikuwa ni vita ya mwilini already set, kila kitu kimesainiwa. Biblia inasema hivi, walivyomaliza wa wa mfungo wa siku tatu Esta akasema sasa, kapata nguvu, akasema naenda kinyume cha utaratibu, lakini alipata backup na nguvu kutokea kwenye maombi ya siku tatu. Haleluya! kila vita kila changamoto ulionayo ya mwilini, ina utatuzi katika roho, inao utatuzi katika roho. Just be careful and careful enough to care. Haleluya! kuwa tu mwangalifu vya kutosha kujua na kujifunza. Pata kitabu chako Silaha za vita vyetu hiki ni kitabu, it's a must have. Namba zipo hapo chini. Mtu wa Mungu, wakati tunaenda kuomba nani, dakika hizi chache, Mungu atuimarishe, Mungu atusaidie, aikuze misuli yetu ya imani, misuli yetu ya kiroho, zile spiritual activities. tuzione zikiwa halisi sana kwenye maisha yetu, tujisikie sana kufanya ya rohoni kuliko ya mwilini. Mbona ya mwilini tunayakimbilia ambayo hata hayana faida, ni ya muda tu, lakini yale yasiyoonekana ya, ya rohoni. Mungu atusaidie Baba katika jina la Yesu Kristo, mwana wa Mungu aliye hai. Asante kwa ajili ya neno lako umetupa kujifunza asubuhi ya leo. Baba tunakuomba katika jina la Yesu utusaidie kutu imarisha katika roho, utuimarishe katika roho, kwa sababu ingawa tunaenenda katika mwili, sisi hatufanyi vita vyetu kwa namna ya mwili. Sisi tunaenenda kwa roho na tunafanya vita vyetu kwa namna ya roho. O, waendeao kwa roho hao ndio wana wa Mungu. Utusaidie utusaidie Baba katika jina la Yesu Kristo kuweza kuwekeza na kufanya uwekezaji wa kudumu kwenye mambo ya rohoni, ambayo kutokea hapo tutajipatia nguvu, nguvu ya kushinda, nguvu, nguvu ya ya kushinda, ya kushinda dhambi, nguvu ya kushinda majaribu n kushinda changamoto mbalimbali. Kata raba shata mante raba sata. Omba pamoja na sisi, mtu wa Mungu, omba kwa sauti, omba kwa kumaanisha shakata raba sete, ya kwamba Mungu akusaidie kuweza kuestablish your spiritual life, akutie nguvu kama ambavyo unajiwekezea zaidi kwenye mambo ya rohoni. Kwenye mambo ya mwilini, nguvu hiyo hiyo na uwekezaji huo huo ukaufanye kwenye mambo yako ya rohoni. Shata leto raba shanda raba sete lato raba sata Tunaangusha kila mawazo na kila kiinuacho juu ya elimu yako, juu ya ufahamu wako. Baba, chochote ambacho kinapingana na neno lako, mawazo yoyote yanayopingana na neno lako, hisia zozote zinazopingana na neno lako, tunaziangusha katika jina la Yesu. Hazina nafasi kwenye mioyo yetu, hazitatoka kwenye mioyo yetu. yetu katika hekima yote. Neno lako lililo hai tena lenye nguvu na lenye ukali kuliko upanga ukatao kuwili likae kwa wingi ndani yetu katika hekima yote, Baba, katika jina la Yesu, neno lako ni nuru, neno lako ni njia, neno lako ni kweli, neno lako ni uzima, neno lako linatuweka huru katika jina la Yesu. Tujazwe neno, tuongee neno, tuwaze neno, tulipate neno, katika jina Biblia inasema ingawa tunaenenda katika mwili yes, ingawa tunafanya biashara zetu katika mwili yes, tunaoa na kuolewa katika mwili, tunafanya kazi mwilini yes, tunafanya biashara mwilini yes, lakini hatufanyi vita. Inapotokea swala la vita, sisi tunafanya roho, na silaha za vita vyetu zina uwezo katika Mungu, hata kuangusha ngome. Kesho tutaendelea kutokea hapo. Kwa kuwa silaha zetu zina uwezo katika Mungu, sisi tuyaweke sawa mambo yetu na na Mungu wetu. Mtu anakusaidia tu kwa levo ya mahusiano yenu. Especially anapotoa vitu vyake vya msingi, vitu vyake vya maana anakupa kulingana na levo ya mahusiano yenu sasa. Silaha zetu zina uwezo katika Mungu. Mahusiano yako na Mungu yapoje, ili we in case of anything aweze kupa silaha zake? Mtu wa Mungu, neema ya Mungu ikutunze, neema ya Mungu ikuimarishe, neema ya Mungu ikusaidie kujua vya rohoni vina nguvu kuliko vya mwilini. Wacha nikuombee, mtu wa Mungu, kwa ufupi, mpaka tutakapoonana tena siku ya kesho. Baba, katika jina la Yesu. Yes. jina lako Baba libarikiwe Amen. Jina lako Baba liinuliwe Amen. Wewe ni Mungu mzuri, wewe ni Mungu mwema unatujaza maarifa yako kila wakati, ili kwamba tusikosee, maana tumesoma neno lako kwenye Isaya tano kumi na tatu, tusije tukageuzwa mateka kwenye afya zetu, mateka kwenye uchumi wetu, watumwa kwenye biashara zetu, kwa sababu tu ya kukosa maarifa. Tunakushukuru kwa muda na wakati kama huu ambao umetupa wa kuweza kujifunza juu ya maarifa yako Baba. Ninawaombea, nawaombea ndugu zangu hawa wa kike na wa kiume ambao wamechukua muda wao mrefu sana kunisikiliza kwa heshima na unyenyekevu mkubwa Mungu ukawajaze, Mungu ukawatunze, Mungu ukawasaidie popote pale wanapohitaji msaada. Mungu ukawasaidie katika jina la Yesu. Ukambariki, ukamsaidie, ukamwongeze katika jina la Yesu. Ukamsaidie zaidi ya yote, kila wakati akaweze kuweza kuweza kuyatafakari maneno yako, maana pasipo wewe sisi hatuwezi kufanya jambo lolote Mungu, kwetu sisi wewe ni kimbilio na nguvu. Asante kwa maarifa yako ambayo yanafanyika nguvu kwenye kila eneo la maisha yetu, katika jina la Yesu ukamtunze na kumuhifadhi mtoto wako huyu mpaka tutakapoonana tena siku ya kesho, kwa jina la Yesu, amen. Mungu akutunze, mtu wa Mungu, mpaka tutakapoonana tena kesho. Bwana akubariki akutunze, shalom. Asante kwa kuwa pamoja na mimi kuanzia mwanzo mpaka mwisho wa ibada hii. Usiache kuomba, usiache kumtafuta Mungu, na kama umebarikiwa na maneno haya, unaweza kutoa sadaka yako kupitia namba zifuatazo 0659687569, au 0753085789. Shalom.