Shalom, mpendwa wa Bwana, this is Mama PT na leo na kukaribisha tena kulisikiliza neno la Mungu. Biblia inasema maneno yangu ni roho na uzima. Neno hili lina uwezo wa kufufua tumaini na kuleta faraja moyoni. Huenda upo kwenye dhoruba au mawingu mazito, lakini kuna neno la Mungu lililo hai linaloweza kutuliza mawimbi na kukuletea amani. Leo karibu, fungua pamoja na mimi Luka sura ya kumi na nane mstari wa kwanza, kuanzie hapo leo. Jana tulijifunza Luka sura ya kumi na tisa tukasoma kuanzia mstari wa arobaini na moja. Kama hukuwepo siku ya jana, tafadhali go back, uh, rudi nyuma kidogo tu kwenye kipindi ambacho uh, Mungu alitusaidia tukafanya siku ya jana. Kwa sababu ya maisha na uh, taratibu nyingi za tunavyoishi, tunavyoenenda katika mwili, maombi hayaepukiki. Kwa nini? Unajua unapo unapoishi hapa duniani, kwa sababu tuko kwenye mwili. Biblia inasema kwenye Wakorinto wa pili sura ya kumi mstari wa tatu biblia inasema ingawa tunaenenda katika mwili, alafu unakuta pale kuna koma. Kama biblia yako ipo kama ya kwangu, ingawa tunaenenda katika mwili, maana yake sisi kila kitu tunachokifanya hapa duniani tunakifanya tukihusianisha na mwili yetu huwezi kuweka shughuli zako au shughuli zetu zozote hapa duniani ukazitenganisha na mwili. Unakwenda kazini, mwili wako unahusika. Unakwenda kwenye biashara, mwili wako unahusika. Unakwenda kwenye nyumba ya ibada, mwili wako unahusika. Haleluya! Kila kitu unachokifanya Yani, kinahusisha mwili wako. Kwa hiyo hatuwezi kuacha mwili wetu uh, kana kwamba hatuponao. Bwana Yesu asifiwe. Lakini pia miili yetu hapo hapo ni hekalu la Roho Mtakatifu, maanake Roho Mtakatifu anaitegemea sana sana sana miili yetu kukaa hapo. Kwa hiyo jana, uh, tukajifunza kutoka Luka sura ya kumi na tisa tulianzia mstari wa arobaini na moja pale, tukaona Yesu alikuwa ameingia mji fulani hivi Alipoingia uh, kwenye huo mji wenyeji wa mji walikuwa ni wakarimu sana, wakamfurahia kwa shangwe na vigelegele, nderemo za hapa na pale, wamefurahi kwa sababu Masia amefika. Obvious. Hata ungekuwa wewe e, mheshimiwa rais anakuja ama mtu yoyote ambaye moyoni mwako umempa nafasi ya heshima, ungefurahi e, kumwona ameingia kwenye mji wako. Na sisi Watanzania, sisi Waafrika tunajua kukarimu wageni vizuri, wakati mwingine kuliko hata wenyeji ambao tupo nao hapo kila siku. Kwa hiyo kama ilivyo kawaida ya tamaduni e, za watu wengi kwenye kukarimu wageni, Yesu akakaribishwa pale vizuri kwa mbwembwe nyingi sana, akatandikiwa pale vitenge bazee, kanga mpya. Mtu alikuwa ameweka kanga zake mpya, hata hajawahi kuzivaa, lakini aliposikia tu Yesu anakuja, akazitoa kwenye kabati, kwenye sanduku, akatandika ili masia aweze kupita. Kwa hiyo ilikuwa ni jambo fulani zuri kabisa la shangwe na furaha, la kusababisha mji wote ucharuke kwa furaha na amani zote, lakini kukatokea kitu very strange. Kitu cha kushangaza sana, yule mgeni rasmi sasa yule mkaribishwaji hakuonekana kama ana furaha. Biblia inasema hivi, akawa analia kwa sauti. Na nilipotoka pale, wakati ninarudi nyumbani, nikaanza kusoma different versions za kile kitendo alichokuwa anakifanya pale Yesu, ili tu kujiridhisha ni kwamba ni kweli alikuwa analia. Oh, tafsiri nyingine zitakushangaza. Biblia inasema and Jesus wept Audibly, yani alikuwa analia kwa sauti inayosikika kwa nguvu. shi kwenda kwenye misiba mtu wa Mungu, ambayo mtu sometimes hata marehemu amjui, lakini analia na tunaita maombolezo, yani analia kwa sauti. Ndio Yesu alichokuwa anakifanya kwenye ule mji. Sasa na alikuwa anakifanya, anasema hivi kwa sababu, mbona anaona kama wenyeji wa huu mji they are not aware, watu wa mji hawako hawana taarifa kabisa juu ya mambo ambayo yako mbele yao. Bibia nasema hivi mbona kila nikiona naona hivi adui zao, kwa sasa hali ni shwari, kwa sasa vitu vinaendelea vizuri, haleluya, kwa sasa kila kitu kiko sawa, lakini naona kama baada ya muda kidogo, adui zao watawajengea boma. Kwa hiyo unapoona vitu vipo sawa kwenye maisha yako, kila kitu kinaenda sawa, kila kitu kinaenda sawa, andiko langu pendwa kabisa pendwa kabisa. Mtu mmoja jana akaniuliza swali gumu kabisa, akaniambia hivi, mchungaji, ikitokea kwa mfano, nasema kwa mfano, hivi ikitokea kwa mfano leo uh, una unanyakuliwa, unaondoka, ni kitu gani unaweza ukawaambia wale unaowapenda mm, wale ambao let's say ni watoto wako au bebi wako mtu yote. Ah, nikashangaa nikamwambia, mtu wa Mungu, naona sasa umeanza kunichulia, bado nipo sana. Akasema no, no, no, kwa mfano. Nikasema hata katika huo mfano bado nipo sana akasema, tell me about your favorite bible verse. Yani, ukifungua biblia yako ni andiko gani ambalo almost unapenda kulisoma kila siku? Nikamwambia oh, wow. Sasa hapo ndio umeniuliza swali vizuri. Ninapenda sana kitabu cha Wathesalonike wa kwanza sura ya tano mstari wa tatu Na hata kama of course siondoke leo wala kesho, lakini ni mstari ambao una share with my kids as, yani kwa utoto na utoto walionao kila wakati they know this verse vizuri kabisa. Biblia inasema kwenye Wathesalonike wa kwanza sura ya tano mstari wa tatu. Yule ndugu nikamwambia hivi, ah, kila siku kwenye maisha yangu siachi kulisoma ile andiko. Nilijifunza muda mrefu sana, na Roho Mtakatifu aliliweka so clear kwenye maisha yangu kiasi kwamba kila mtu anayenipenda na kunisikiliza analijua Wathesalonike wa kwanza sura ya tano mstari wa tatu. Biblia inasema hivi, wakati wasemapo kuna amani na salama ndipo uharibifu uwajiapo kwa ghafla. This is my favorite verse. Ni mstari ninaosoma kila siku, na yule ndugu akaniuliza, kwa hiyo ukianza kufa utaambia, kufa. Hapana, bado nipo, nipo sana, lakini it's a verse ambayo na share with my little ones, watoto wangu wadogo kabisa, lakini nimewafundisha kuelewa ya kwamba kila wakati, kila wakati kukiwa na amani na usalama kwenye maisha yao wakiwa wadogo, wakiwa wakubwa, wakiwa na watu, wakiwa hawana watu, lazima wajifunze kusoma kitu kinaitwa majira na nyakati, na uh, you know the devil is a long-term planner. Adui huwa hana mipango mifupi kama sisi, una mpango tu wa leo na wa kesho. Maana mtu mmoja akaniambia, mama mchungaji, hapana, sasa imezidi jamani, mwezi huu wote tunaomba, tuna shida gani? Kaambia we are praying because of so many reasons. Tunaomba kwa sababu nyingi sana, sio tu kwa sababu tuna shida, sio tu kwa sababu tuna uhitaji. Tunaomba kwa sababu nyingi sana you, uh, you know the devil is a long-term planner. Uh, shetani au adui yetu si mtu mwenye papara, si mtu mwenye haraka. Hata wewe shetani hana haraka na wewe kabisa. Unajua shetani angekuwa na, na haraka na um, na, na, na wewe au angekuwa na haraka na mtu, niamini mimi, mimi asingemgusa kabisa Ayubu, kwa sababu alishamsoma na kumstadi muda mrefu sana, lakini hakumkatia tamaa. Ni wewe tu ambaye kitu kidogo kikitokea unakata tamaa, kitu kidogo kikitokea una small, small issue unakata tamaa, ni wewe tu. Lakini do you know, mtu wa Mungu, ya kwamba shetani hakukatii tamaa kabisa. wa kwanza sura ya tano mstari wa tatu Biblia inasema hivi, wakati wasemapo kuna amani na salama, ndipo uharibifu uwajiapo uhaji. Kwa ghafla, huu uharibifu unakuja kwa ghafla, lakini sio kwamba aliyekutengenezea uharibifu huo uh, uh, na yenyewe amefanya hili tukio kwa ghafla. Ameliandaa vizuri sana ameliandaa saa ngapi? Ameliandaa wakati umepumzika, kwa sababu uh, Biblia inasema hivi, wakati wasemapo kuna amani na salama. Unajua mtu kwenye maisha yake kukiwa kuna amani, kukiwa kuna usalama anapumzika, kwa sababu sisi tumefundishwa maombi mpaka uwe na shida, mpaka uwe na changamoto. Ndio maana watu wanashanga, e, ma mchungaji, una shida gani kuamka saa tisa? Mbona kama una kila kitu? Ayani, kweli mtu wa Mungu. So far, so good. Mpaka sasa nina kama vinavyoonekana, kila kitu, lakini mtu wa Mungu lazima ni amke, lazima niombe. Kwa nini? Kwa sababu kila wakati unapoona ni salama, bebi wako mwezi huo anakutreat vizuri, mai wako ukio hata kuzurula azuruli e, kitu kidogo tu wanakupenda maupendo, anakujaza makopa. Valentine imepita lakini bado tu e, anavaa nguo nyekundu kwa ajili yako. Vitu vikiwa vinaenda vizuri kwenye maisha yako vinakupa kitu kinaitwa pumziko kwa unapumzika, una resti. Wewe hujai kumwona, kuna mtu anapata tu laki laki moja tu, yani elfu kumi kumi zipo kumi, hamumuoni ah, wiki yo hata kwenye mazoezi ya kwaya, uko wapi? Uko, ah, no, no, kuna vitu nafuatilia, kuna nikob, yani, niko bizze, niko bizze. Yani atahakikisha anaitumia ile hela mpaka iishe, ndo aje tena aendelee na shughuli za kawaida kwao. Kila wakati I've trained myself and my little ones kwamba every time unapoiona amani na pumziko kwako, isitokee kama ni amani na pumziko kweli kwako, itokee ndiyo moment ya kufunga ndiyo moment ya kuomba, ndiyo moment ya kulitia jina la Bwana. Yani, lile pumziko unaloliona kwa nje ni lugha ambayo Roho Mtakatifu anakwambia, nakupa amani, sio ili ulale. Nakupa amani ili uombe. Kwa nini? Kwa sababu unapokuwa frustrated, ukiwa na stress ukiwa na sonono, depression, msongo wa mawazo Me, mawazo yasiyoisha yaliyobanana, huwezi kuomba. Haleluya! Na ndiyo maana Yesu alipoingia kwenye ule mji, wakati akawa washanga, na washangaa. Amani mlionayo ndugu zangu na furaha mlionayo, mlitakiwa kuitumia kuomba mlitakiwa ku, kuitumia kuomba na kulitia jina la Bwana. Kwa nini? Kwa sababu Biblia inasema hivi, inawaona Luka sura ya kumi na tisa mstari wa arobaini na moja anasema ninawaona mm -mm, adui zenu. Luka sura ya kumi na tisa fungua na mimi haraka haraka mtu wa Mungu. Uh, Luka sura ya kumi na tisa mstari wa arobaini na moja tulipita hapo jana. Anasema uh, mstari wa arobaini na mbili. <coughs> Akisema laiti ungalijua, pamoja na raha na amani na furaha ulizo nazo, laiti ungalijua hata wewe katika siku hii yapasayo amani. Yani, pamoja na kwamba kuna amani na furaha, lakini kuna vitu vinasema yapasayo amani, yani vitu vinavyoambatana na hiyo amani. Lakini sasa mambo hayo yamefichwa, yani kwenye kwenye grace period, kwenye wakati wa neema, kwenye wakati wa pumziko. When things are so well in your life, usiamini kama kweli things they are also so well in the spirit. Mambo yakiwa yanaendelea vizuri katika mwili, haimaanishi mtu wa Mungu, ya kwamba na kwenye roho pia mambo yanaendelea vizuri mambo yanaendelea vizuri. Biblia inasema hivi, nia ya mwili ni mauti. Kwa hiyo kila wakati unapouona huu mwili, kila ukiuona mwili, vitu vikiwa vinaendelea vizuri, vinaendelea vizuri sana kwenye ulimwengu wa mwili, haimaanishi lakini pia vinaendelea vizuri kwenye ulimwengu wa roho. Haleluya, haleluya! Vitu mwilini vinaweza vikawa vizuri sana. Unakuwa kama mtu anayepumbazwa, fake success, unaonekana kama unaendelea vizuri lakini hauko vizuri. Kwanini? Kwa nini? Kwa sababu vitu vinapikwa rohoni na hauna taarifa, hauna taarifa kabisa. Njia rahisi ya kumpiga mtu ni kumtengenezea mazingira akawa very very comfortable kwa kiwango cha kulala na kupumzika. Na ndio maana Biblia inasema hivi, walipolala ndipo adui zake walipokuja wakapanda magugu karibu kabisa na ngano. Kwa hiyo uki ukiangalia vizuri andiko la utajifunza kwamba huyu mtu hakuanza tu kupandiwa magugu, hakuanza tu kutengenezewa mazingira ya kupandiwa vitu vibaya kwenye maisha yake. Hapana, huyu mtu kwanza alilala. Haleluya, amen. Mtu mwenye njia hawezi kulala vizuri. Mtu mwenye madeni hawezi kulala vizuri. Mtu mgonjwa anayeumwa hawezi kulala vizuri. Mtu mwenye marital crisis hawezi kulala vizuri. Unatengenezewa kwanza mazingira ya comfortability, unatengenezengewa mazingira kana kwamba umeshafika, kana kwamba yani wewe maisha umeyapatia, kumbe in a real sense hujayapatia, ila unatengenezewa mazingira comfortable ya kupumzika katika mwili ili ushindwe kupigana vita za rohoni, na ndiyo maana kuna mahali Biblia imeandika, tutasoma hapa muda sio mrefu. Inasema ya kwamba in, sisi hatulegei. Tusome Wakorinto wa pili sura ya nne mstari wa kumi na sita. Haleluya! Wakorinto wa pili sura ya nne mstari wa kumi na sita, Biblia inasema hivi: kwa hiyo hatulegei, bali ijapokuwa utu wetu wa nje unachakaa kwa kila mahali ukiuona utu wako wa nje una chakaa, ujue utu wako wa ndani upo so active. Ijapokuwa utu wetu wa nje una chakaa, lakini utu wetu wa ndani unafanywa upya kila siku. Kwa hiyo kila mahali ukiona una grind, unaukandamiza utu wako wa nje kwa mifungo, kwa maombi, kwa kuamka usiku, kwa mikesha, maanake unaufanya una imara utu wako wa ndani. Utu wako wa ndani ndio unamata zaidi kuliko utu wako wa nje. Haleluya! Kwa hiyo adui ana, nakupumzika, na kuridhika na vitu vidogo vidogo tu, kitu kidogo tu umeridhika, small amount of money umeridhika, small success umeridhika, kigari kimoja umeridhika, kijumba kimoja umeridhika, mume mtoto mmoja umeridhika, watoto wako tu wameenda international umeridhika. Anakutengenezea mazingira ya kuridhika, kwa sababu ukisharidhika unapumzika, ukishapumzika unashindwa kuomba, ukishaomba sasa ndio unapigwa vizuri. Ndio maana lile andiko nilipendalo sasa linaleta maana, nasema hivi, Wathesalonike wa Kwanza sura ya tano mstari wa tatu, wakati wasemapo kuna amani na salama. Kwa hiyo kila wakati unapoona amani na comfortability na pumziko kwenye maisha yako Usipumbazwe, huo ni muda. Au hiyo ni lugha ambayo Roho Mtakatifu anakupa kwenye roho yako ya kwamba huu ndio muda mzuri kabisa wa kuomba, huu ndio muda mzuri kabisa wa kufunga, huu ndio muda wa kuwa comfortable kuliitia jina la Bwana, huu ndio muda unaofaa wa kusoma neno. Kwa sababu hata mtu mwingine anasema, mi siwezi kusoma neno, siwezi kusoma vitabu, sielewi. Ukweli ni kwamba yuko stressed, ana msongo wa mawazo, ana vitu vingi, kwa hiyo, obvious, hawezi kabisa kuomba, hawezi kusoma neno, hawezi kuwa na utulivu. Kwa hiyo, unapoona pumziko kwenye maisha yako, usione kwamba ni pumziko kweli. Hapana, hii ni lugha ya ishara inayokuita kwenye maombi. Kwa hiyo, Yesu ndio maana akawa anawashangaa, anasema hapana, nyie watu hamjajifunza, hamjui ya kwamba mkiona kuna pumziko mahali fulani, maana yake mnapewa signal ya kwamba muombe na kulitia jina la Bwana. Mstari wa 43 wa Luka sura ya 19, Biblia inasema hivi, kwa kuwa siku zitakuja, sio leo, siku zitakuja. Kuomba kwetu ni activity planner, yani anakupigia hesabu kutokea mbali sana, na hana haraka na wewe kabisa. Sura, mstari wa um, 43 Luka, sura ya 19, kwa kuwa siku zitakuja, adui zako watakapo kujengea boma, watakapokujengea boma likuzunguke, likuzunguke, na halina mlango, huna hata pa kutokea, likuzunguke, watakuzingira na kukuhusuru pande zote, watakuangusha chini. Imagine ukiambiwa mtu anaangushwa chini, maana yake sama huyu mtu alikuwa juu, kwa sababu kama niko chini, kama niko chini huwezi kuniangusha chini tena, manake ndo niko hapo chini. Haleluya, Bwana asifiwe. Watakuangusha chini wewe na kinachosumbua sio wewe peke yako. Unajua, ukiniangusha mimi walau, labda ninakaka dada mme mke watoto ambao wako vizuri, probably wataniinua, lakini biblia inasema hivi, watakuangusha chini wewe na watoto wako ndani yako, yaani watoto wengine hata hawajatokea mm, ndo unao bado kwenye mayai, ndo unao bado kwenye kiuno, lakini biblia nasema hivi, jamaa mipango yake ni kukuzungushia boma yaani huna mazingira ya kutoka una, unawekwa kwenye mazingira ambayo there is no way uta recover from that crisis. There is no way <coughs> uta recover kwenye ugonjwa huo. There is no way uta recover kwenye kwenye damage, kwenye crisis ambayo unatengenezewa hapo, na ndio maana leo tunaanzia hapa sasa. Luka sura ya kumi na nane mstari wa kwanza. Biblia inasema hivi, akawaambia mfano ya kwamba imewapasa kumwomba Mungu siku zote. Jumatatu tunamwomba Mungu, huseme mama, mbona jana tuliombea? Jamani, wiki nzima, kwanini leo tusilale? alafu mwisho tutaendelea. imewapasa kumwomba Mungu kila siku, kila siku, siku zote, siku zote, siku zote. Jumatatu tunaomba, Jumanne tunaomba, Jumatano tunaomba, hata kama tutaomba jambo lile lile. Alhamis tunaomba, Ijumaa tunaomba, Jumamosi tunaomba, Jumapili ndio kabisa. Wakati watu wanatuona tunaomba, wakati watu hawatuoni tunaomba. Haleluya, Haleluya! Tena anasema hivi, ameweka koma pale imewapasa kumwomba Mungu siku zote wala wasikate tamaa. Kwa nini? Kwa sababu wakati mwingine maisha yetu hayaendani na maombi yetu. Haleluya, haleluya! Lakini inachopasa sisi kufanya ni kutokata tamaa, ni kutokata tamaa, ni kutokata tamaa. Ndiyo maana ni, nikasema jana <coughs> nikasema jana wakati naanza utangulizi siku ya jana kabisa, kama ulinisikiza vizuri, nilikwambia mtu wa Mungu, usikate tamaa. Wewe mwenyewe usijikatie tamaa wewe mwenyewe usiakatie tamaa maombi yako. Kila wakati, respect, respect your prayers. Uongee na mtu mtu wa Mungu, unaongea na Mungu. Sentence yangu pendwa kabisa kila wakati, na imekuwa ikinitia moyo ikinisaidia sana, so many things, katika mambo mengi sana Ah, nimeweza kufanya vizuri kabisa na kushinda, kwa sababu kama vile ninavyoheshimu vitu vyangu vingine ndivyo ninavyoheshimu maombi yangu. Naamini kabisa saa 9 hii saa kumi, Mungu ananisikia, kwa hiyo Yaani, inatosha inatosha kabisa kwangu kujua kwamba ananisikia. Kuhusu kunijibu, hilo ni lake na mapenzi yake, na mimi ni mtoto wake, atanijibu tu, lakini inatosha kujua ya kwamba kila nimwitapo ananisikia, kila nimwitapo ananisikia. Biblia nasema kuna mahali nasema kwenye shida yao, katika shida yangu nalimuita Bwana. Haleluya! hata kama ni prayer point ile ileile ile, ile, bila kukata tamaa. Kwa nini? Kwa sababu tunapoomba tuna affect mawazo yetu. Wakorinto wa kwanza sura ya 14 yeye anenaye kwa lugha. Kama Mungu amekupa neema walau unanena kwa lugha, that's very yani ni mtaji pekee ulionao wa kukuwezesha kufanikiwa hapa duniani. Inapotokea unanena kwa lugha, unaijenga nafsi. Uijengi roho wala ujengi mwili, unaijenga nafsi nafsi ndiyo mahali penye kila kitu cha mwanadamu chenye umuhimu. Nafsi ndio ina hisia, nampenda nani, namchukia nani, nani yupo karibu yangu, nani yuko mbali. nafsi Nafsi ndio ina utashi, nafsi ndio ina mawazo. Nikitoka hapa nikazini, nikaibe, nikaseme uongo ni nafsi. Kwa hiyo Biblia inasema hivi, anenaye kwa lugha, anachokifanya katikati ya maombi yetu ya kila siku, ukifanikiwa kunena kwa lugha, kwa sababu anenaye kwa lugha hazungumzi tena na watu. Biblia inasema mahali pengine ya kwamba anaongea na Mungu direct, moja kwa moja, mambo ya ujazayo moyo wake. Kwa hiyo unaponena kwa lugha, una affect mawazo yako, mawazo, the way you think and reason, yani unavyowaza na kutoa decisions za kila siku. Sisi, wa kwa nini sisi Wakristo especially tumezungukwa na vitu vya ajabu, na ndio tuna crisis kuliko watu wengine wote unaoweza kuwawaza hapa duniani, kuliko madhehebu yoyote, kuliko dini zozote, tuna crisis kwa sababu mambo yetu ni kana kwamba tunabahatisha. Yani we are betrayed, tumezungukwa na watu waongo, watu wanafiki, na hatujui sometimes, hatujui na hata kama tukiguess, tukiwaza, tukiona, hatuna uhakika kwa sababu we don't speak in tongues. Kwa hiyo sisi vita zetu rahisi kupigwa kwa karibu. Haleluya, haleluya, mtu wa Mungu na kwa sababu hatuneni kwa lugha sana, kwa hiyo nafsi zetu zinakuwa affected. Haleluya, nafsi nimekuambia mtu wa Mungu, ndio ina mawazo, ndio ina utashi, ndio ina hisia. Nani nimchukue nimweke karibu na mimi? It's a matter ya decision inayotokea kwenye nafsi. Kwa hiyo kila wakati mtu wa Mungu anapopata nafasi ya kuomba na kunena kwa lugha especially, anaijenga nafsi yake, anaijenga nafsi yake, na ndiyo maana Luka sura ya kumi na nane inatuambia jamani, tena imewapasa kumwomba Mungu siku zote. Kwa nini? Kwa lugha nyingine ingeweza kusema hivi, anayemwomba Mungu siku zote anaijenga nafsi yake, anaijenga nafsi yake. Kwao kujenga nafsi inatusaidia asubuhi alfajiri tunapoamka, tunapoenda kwenye biashara zetu, tunapoenda kwenye kazi zetu, kila mahali tunapoenda tunafanya maamuzi do you know unajua mtu wa Mungu kila baada ya sekunde moja sekunde mbili mtu wa Mungu anafanya maamuzi do you know? hata anayeamua kuiba kutenda dhambi yoyote kuzini kusema uongo kwanza linakuja kama wazo kama idea kama kitu fulani hivi tu cha kuweza let me say this Do you know? kuna mtu anaongea kitu anaropoka kitu kutokana na mawazo yanayoendelea kwenye akili yake lakini nyuma ya hayo mawazo kuna kuna mtu au niseme kuna kitu kinachomsaidia mtu huyo ku make decision. Imetupasa kumwomba Mungu kila siku bila kukata tamaa. Kwa nini? Mungu kwetu sisi anatusaidia, kwa kuwa tunaenenda katika mwili, tunafanya kazi zetu katika mwili, tunaongea, tunaoa, tunaoana, tunafanya biashara, tunaenda kazini, tunasomesha watoto katika mwili, lakini mtu anavyonenda katika mwili, anahitaji kitu kinachompush kitu kinachomsukuma, kama mawazo. Kwa hiyo in order to make right decisions, ili usikosee, hatuwezi kuignore kipengele cha maombi. Haleluya! ili tuweze kuomba, maombi yanatusaidia nini? Maombi yanamjenga mtu wa ndani. Baba, katika jina la Yesu Kristo, mwana wa Mungu aliye hai, nitatakiwa kufanya decisions. Kuna vitu nitatakiwa kuamua, kuna vitu nitatakiwa kuamua asubuhi mchukuliana nami katika upumbavu wangu kidogo, naam, mchukuliane nami and maana nawaonea wivu, wivu wa Mungu, kwa kuwa naliwaposea mume mmoja, ili nimlete Kristo bikra safi. Mstari wa tatu akasema hivi, lakini nachelea, kama yule nyoka alivyomdanganya hawa kwa hila yake, haleluya, amen, asije akawaharibu fikra zenu. Fikra kwa Kiingereza, akasema hivi as the serpent beguiled Eve through his subtite so your minds should be corrupted. Fikra, yes. Ndio maana nimesema mtumishi wa Mungu, You must shetani when it comes to nguvu, hana kabisa hana nguvu kabisa ya kutushinda hana kabisa. Yesu alipoondoka, Biblia inasema hivi alitupa sisi mamlaka ya kukanyaga nyoka ya kukanyaga nge. Kwa hiyo sofa so good kwenye idara ya kumkanyaga tuko vizuri. Haleluya, amen. Nisikilize mtu wa Mungu, nisikilize vizuri. naongea jambo litakalo kusogeza mahali pa msingi sana ha, na hata kutokea hapa, ukienda kujifunza vitu vingine, au tutakavyoendelea kujifunza vitu vingine, unakuwa umetengeneza such a powerful foundation. Biblia inasema mtumishi wa Mungu alisomea ile andiko jana akasema hivi, Wakorinto wa pili sura ya 11 mstari wa tatu: lakini nachelea kama yule nyoka alivyomdanganya Hawa. Sisi Mungu alikwisha tupa nguvu ya kukanyaga nyoka na nge, tuko vizuri, si unaona hapa, nimefungua batani kidogo tu ya maombi, uwanja wa nyumbani. Tuna uwezo wa kuomba masaa matatu consecutively bila kuchoka, tumezoea yani. Hizi kwetu ni show ndogo ndogo sana, nguvu tunayo. Lakini sasa cha kushangaza, sisi ibilisi hatumii tena nguvu kwao, kana kwamba tuna silaha ambayo meanwhile we don't need it kwa sababu sisi tuna nguvu, lakini yeye anatumia hila. Hila ni nini? Biblia inasema hivi, kama yule nyoka alivyomdanganya. Sisi watu wa Mungu tunadanganywa sana na watu walio karibu na sisi, wanajua kabisa wanatudanganya and and they are okay and comfortable about it kwa nini? Wana uhakika kabisa sisi hatujui. Haleluya, haleluya, haleluya. Na nimejifunza kabisa kwenye maisha yangu, adui usiyemfukuza utaishi naye. Waamuzi sura ya kwanza mstari wa ishirini na moja. Tutarudi kwenye Wakorinto. Waamuzi sura ya kwanza mstari wa ishirini na moja, lakini wana wa Benyamini, lakini wana wa Benjamin hawakuwafukuza Wayebusi hawa wa Wayebusi walikaa pamoja na wana wa Benjamin ndani ya Yerusalemu hata, hata hivi, hivi leo, adui usiyemfukuza unaishi naye. Kwao lazima uamue na kufukuza au uishi pamoja na mimi, lakini ingawa tunaenenda katika mwili hatufanyi vita vyetu kwa jinsi ya mwili. Kwao lazima ujue namna ya kumfukuza adui yako kwenye ulimwengu wa roho mpaka aondoke. Kwa nini? Anapoishi na wewe unapokuwa comfortable. Biblia anasema hivi, wana wa Benjamini mpaka leo bado wanaishi na Wayebusi, nyumba moja, chakula kimoja, wanapika na kupakua kwenye ministri moja. Ni jambo la hatari sana kuishi na adui yako nyumba moja, ni jambo la hatari kusali na adui yako kanisa moja, ni jambo la hatari sana Haleluya! Haleluya! Na ndiyo maana kwenye Zaburi ya 55, ah, ilimuumiza sana Daudi akasema alright, alright, alright, alright. Leo hapana <tostit> kama angekuwa ni mtu mwingine ningemwelewa, lakini sio huyu rafiki yangu mpenzi wangu niliyeingia naye nyumbani mwa Bwana pamoja. Kwa hiyo sisi silaha zetu tena zimeondoka kwenye nguvu, tunahamia kwenye kitu ambacho kinaitwa hila. Kwa hiyo Shetani sisi hatuongeleshi tena kwa kutumia lugha ya nguvu. Kwa nini? Kwa sababu wanajua sisi nguvu tunazijua, tunaziweza, tunazimudu, tunaweza kuomba. Lakini nachelea kama yule nyoka alivyomdanganya hawa kwa hila yake, asije akawaharibu fikra zenu. Fikra ndo inayoharibika fikra, minds. Yani, mtu akicheza na kichwa chako na mfumo wako wa kuwaza, amekupiga kitu kikubwa kuliko unachofikiria. Haleluya! na ndiyo maana Biblia inasema hivi, sisi, silaha zetu, silaha zetu zina uwezo katika Mungu hata kuangusha ngome, zikiangusha kila mawazo, kila mawazo. Do you know, kabla mtu yoyote hajakufanyia ubaya, hajakufanyia kitu chochote, anawaza kwanza Kwani akipata ajali atakuwaje? Kwani huyu akifa wa akaacha watoto wake itakuwaje? nani atamlelea? Kwani hii huduma inakwenda mpaka wapi? Kwa tunavyoona, hii ni huduma chipukizi ya vijana, na nimekwambia so many times, ni vile tu Roho Mtakatifu anaishi ndani yetu, anaihuisha miili yetu iliyo katika hali ya kuchoka. Sisi sio wa vijana wadogo wala sio kusema ah Tuwe makini watu wa Mungu, na hizi huduma mpya. Hii sio huduma mpya, ni wewe umechelewa kununua simu. Haleluya! Hii sio huduma mpya, lazima nikuwekee vitu vya msingi kabisa ukaelewa. v hey, yeah, several times. Unajua, mimi napenda sio umbea, lakini napenda kusikiliza taarifa zisizonisaidia. Wakati mwingine, hata Yesu siku moja katika tembea tembea zake akawa anauliza watu, jamani, kwani watu wanasema mimi ni nani? Kwa hiyo sio kwamba wakati mwingine unapenda umbea, ila unapenda kujua, kwani watu wana, ah, wanasema. Hapana, unajua Piti na mke wake bwana, ni, ni eh, tunasema uh, new artist in town hmm? wasanii wachanga. Kwanza mtu wa Mungu sio wachanga, kila siku Pitia anasema ah, uo ni mwaka wangu wa kumi na nne na mahi wangu kwao. Unavyoniona hapa mimi nimeishi na mtu mzima mwenzangu kabisa nikatumika vizuri yani, kama ni mchina yani, ni mchina OG, nimetumika vizuri miaka takriban kumi na nne, lakini so niko freshi saa tisa hii sisinzi, lakini huyo umetumika mwaka wa pili tu, unavyo mlani huyo mai wako na kucha itoke kwenye dole gumba, mnaombea maumbi makali, ndoa ina miaka miwili <laughs> alafu kuta mahali unasema, unajua pt pt ni, ni, ni, ni, mu, ni mhubiri wa Injili mpya amekuja kizazi hiki, mtu wa Mungu. Pasta Tony sio mpya wala sio akizaziki, ni vile tu pasta ananenepa ndani kwa ndani. Yani sio wa, wa, mtu wa Mungu sisi ni zamani sana, ukishuka elfu mbili na kumi, kumi na moja, uh, nenda kwenye akaunti ya Pastor Tony utakuta pasta anaandaa Said, elfu mbili na sita ukiwa kabisa tumboni kwa mamako, umekuja juzi. Nenda nenda kwenye Facebook. Unajua Facebook mi nawapenda, of course wako primitive na wana mambo ya kizamani, lakini nenda kwenye akaunti Facebook, akaunti ya Pastor Tony, andika tu pale Pastor Tony kapola Yosboni ni ajuzi andika pasta tu nikapola, shuka, utakuta elfu mbili na sita elfu mbili na tano Mtumishi wa Mungu anahubiri Injili. Mtu kaanza kuhubiri Injili siku nyingi? Hapana, mamchungaji mnaonekana wapya, ingawa utu wetu wa nje unachakaa. Habari kama hizi za kuomba usiku wa manane sasa ndio zinawafanya watu wazima wanaonekana kama watoto. Haleluya! mnunulie mtoto wako simu mapema, amen, asija akawa kama wewe. Mambo ya sasa hivi anasema awa, awa ni watu wapya. Sio watu wapya? mtu wa Mungu, umechelewa kupata Tekno, hiyo tekno hiyo ungeipata mapema. Niamini mimi ungekuwa unasema ah, hawa ni babu na bibi kapola. Imagine. Haleluya. Kitu kinachopigwa ni fikra, ni mawazo. Mtu anakuongelesha mpaka unaama kanisa unalosali anakuongelesha, hakupigi nanaongea vizuri tu, kwa sababu hata pale kwenye bustani ya Eden. I want today to pray for our thoughts. Uh, wakati mwingine watu wa Mungu tumeandika barua sisi wenyewe za kuacha kazi kwenye maofisi yetu kwa maneno ya kusikia. Sometimes, tumehama kwenye makanisa tunayosali kwa maneno ya kusikia. Ni mtu anakuongelesha, anakutia wazo fulani until you give up. Biblia inasema Wakorintho wa pili sura ya 11 mstari wa 3, lakini nachelea kama yule nyoka alivyomdanganya Hawa. Na mtu akiwa anakudanganya, anaongea vizuri, anaongea soft. Wewe si unajua ulivyodanganywa? Ulipataje mimba utotoni ukiwa form two, ulipataje mimba alikubaka wewe? Unajua ukubakwa? Ulifanyaje? Alikwambia hivi, kuna kitu kinaitwa chipsi mayai karibu na fanta. Unajua kama chipsi na mayai ni viazi, lakini vikipikwa mahali pengine ndio unaona it is something exceptional. Ulikula, baada ya kula akakwambia twende geto ukaangalie TV na wewe, kwa wakati huo ulihisi TV ni jambo kubwa, ukaenda na hukuamini kwamba wewe ndio TV mpaka sasa. Yaani ukuamini kwamba ni wewe ndo unaenda kuangaliwa, kwani mtu wa Mungu, kwani mtu anavyoenda hata eh, niongee mambo mnayoyapenda mambo. Kwani mtu akienda kuzini anakwambiaje? Halo, shalom bigi. <laughs> Shalom, unaendeleaje? naomba tukazini? Haiwezekani, hawezi kukwambia tule tukazini, anakwambia wow, wow, sijawahi kuona mkaka mzuri. Sio kweli, wasio mzuri ni mtu wa kawaida tu. Na usikae mkao wa hukumu, wewe mwenyewe umewadanganya watu wengi tu, hila hizo ndio hila sasa. Mtu anakuchota yani, ukisikia hila ndio hizo. Wanaona mi nafanya vichekesho, unaona unavyocheka hivyo, ndivyo hila hiyo. Ndio maana ya hila, ndivyo wanavyokupanga mpaka anakutapeli mtu. Anatapeliwaje? Ni kitu ki, ni kitu kingine ki sasa ipe sexy. Yaani tulitafsia tu jina lingine kama watu wakopa hapa studio. Hallelujah. Tuweze kubuni hilo jina kwa ajili yako. Lakini dada anakupanga. Kwa nini? Kwa sababu kaona pitika kupatisha pale. Ya tumsikilize Bigi ana shuhuda na masifa. Sasa umepata gari juzi. Woi, au unasema kwanza nilikuwa mwizi ila nimeacha. Kwa hiyo hela unayo. Zile zote ulizoziiba. <laughs> Hallelujah. Nizo ukisikia ila ndio hizo mtu anakupanga, usifikiri hivi. Nyoka alifika pale akamwambia Eva kula ili tunda? no, no, no, no, no, it was so soft. Wezi wako so soft, they are so caring, overcaring, huduma majumbani, anakuamsha halo, how are you umelala na wewe ulivyo chizi, unafikiri hiyo ndo sauti yake? No, hiyo ni sauti ya kazi, ana sauti mbaya lakini imebidi aiweke vizuri. Umelala ana yeye, unamwambia ndo najienda hapa, kula shusha neti. katika vitu vinavyonikwaza ni mbu kukuuma. Hujawahi kupigwa sauti, anakwambia katika vitu vinavyonikwaza ni mbu anakwambia katika vitu unavyo, vinavyo vinavyonikwaza ni, ni mbu kukuuma, tena aina ya Anopheles. Alafu niambie sifa anazokupa ujamaa, kama unazo utagundua huna hata moja. Lakini kuna kitu anakihitaji, ukisikia sasa hila zinazoharibu fikra ndio hizo, na huwezi kuchomoka kwenye hiyo mitego ya adui kama huombi. Kama huombi huwezi, kwa sababu wanadamu, wanapanga maneno yanapangika vizuri, anakuchota. Ulikuwa mtu wa kawaida kabisa, ghafla bin vu, you feel like you are an extraordinary mtu. Anaolewaje? mtu anapataje mwanaume? Ameambiwa maneno ambayo hajawahi kuambiwa, yanamwamisha level. Na ndiyo maana, na ndiyo maana when it comes to divorce, au michezo ya kuachana au maumivu kwenye mahusiano, kinachouma ndugu zangu sio kwamba mzigo aliompa jamaa, amna, mbona kawaida, we unajua mizigo umetoa mingi, ila ni maneno aliyokuambia yakakufanya ujione wewe ni extraordinary hila, na hila inaingia direct kwenye fikra Direct kwenye fikra. Kwa hiyo unawaza kwa namna fulani, kulingana na mambo ambayo jamaa anakwambia. Mimi Pastor Tony aliniambia atanibadilishia maisha kwao, nilitembea na mentality hiyo kwamba huyu mtu amekuja kwangu malaika, of course. So far so good, umeiona. Uh, mama piti tatu au nisifike huko, umenielewa? Lakini siku ya kwanza mama piti tatu imekuja after 14 years ago, I had to you know, I had to remain loyal and wait Haleluya! Kama ulikuwa hujui hila ni nini, sasa hiyo ndio michezo ya Ibilisi na watoto wake hapa duniani. Anakujaza, anakueleza vitu vingi, mataarifa mengi yasiyokuwa ya kweli, anakujaza mpaka anakuharibu, mtu wa Mungu. Mtu anaachaje kazi? Mtu anaachaje biashara yake? Mtu anaingiaje kwenye uh, sehemu ya kutapeliwa? Mtu anamtoaje mtoto shule moja anampeleka shule nyingine? Maanake alikaa na mtu akamsikilizisha, akamwambia hapo mwamishe kuna shule naijua, inafanya moja, inafanya mbili, inafanya tatu. Kuna mtu ameacha kazi kwa maneno tu ya kusikia. I have this brother of mine amazing very well talented, alikuwa analipwa fedha nyingi zaidi ya milioni saba. T shillings. Mtu mmoja akamjaza akamjaza, akamwambia hiyo kazi ni ya kawaida sio ya viwango. Yani alimjaza until the man resigned by himself. Yani mwenye akachukua peni na karatasi akaandika, I dash dash dash regret working in this company. peke peke peke, inabidi niende nyumbani, yani kajitengeneze yuko leo mwaka wa tatu, kama ulikuwa ujui hila ni nini, kama ulikuwa ujui. Nikikwambia pray for your thoughts, ombea mawazo yako. Kuna mtu siku moja, uh, nilikuwa kwenye shule fulani nafundisha, shule fulani ambayo nimefundisha muda mrefu sana. One day nikapata taarifa ikaniumiza sana, kwa sababu kulikuwa kuna mtu anaishi jirani na hiyo shule ambaye alikuwa ni mtu wetu wa karibu pale shule, tulikuwa tunampenda. Alikuwa anatufanyia natufanyia service mbalimbali. Siku moja from nowhere, from nowhere na nikwambie, mtu wa Mungu, the devil works through our minds. Ndio maana mtumishi wa Mungu Pastor Toni akatusomea hili andiko jana, akasema watu wa Mungu wamungu alikuwa na ibada ya wanawake. Wanawake nyie ndo mna mambo mengi, kwani hivi ndo hiyo know, mwanamke anaweza akaenda dukani, sokoni kununua kitu kimoja tu, akarudi na vitu vingi sana. Hata mimi mtu wa Mungu, so we have a lot of things tulivyo navyo ambavyo hatuvihitaji, lakini vimeingilia wapi? Vimeingia kwenye minds our thoughts na ndiyo maana ni muhimu sana, you pray for your mind, you pray for your thoughts. Ndiko mawazo yako yanapoanzia. Asubuhi ya leo, asubuhi itakapoanza, uongee na nani, uongee naye nini? Ni wazo, ni wazo. Akatusomea mtumishi wa Mungu wa Korinto wa pili sura ya kumi na moja mstari wa tatu akasema hivi, lakini nachelea kama yule nyoka alivyomdanganya Hawa, alimdanganya kwa hila yake, maneno shawishi ya kutwist, yani wala akuelezei hali halisi yote, anaokueleza ni uongo, lakini uongo uliovaa suti, uongo uliovaa nguo nyeupe eh. Anasema hivi, asija akawaharibu na nyie fikra zenu. Imajini, mtu ana uwezo wa kumdanganya Hawa, mwanamke wa kwanza kumwona Mungu, kuongea na Mungu na kuyapata maagizo kutoka kwa Mungu, amedanganywa. Sembuza wewe ndugu yangu, kwanza saisi tangia umeamka unapiga tumuyayo kama una kisukari. Kuna maneno mengine unasikia, kuna maneno mengine usikii. Lakini imagine mtu ambaye mume wake alikuwa anamsikia Mungu na kwenye bustani walikuwa ni wawili tu, aliweza kudanganywa. Tufanyaje? Je, inawezekana tusidanganywe? Inawezekana mtu wa Mungu? Na kesho nitaanzia hapo, discernment spirit, roho ya utambuzi. Yaani unapomsikiliza mtu, unapomwangalia something is is communicating within your spirit, like this is wrong, this is wrong. Hii sio sawa, huyu mtu hapa ananidanganya. Inawezekana sina ushahidi wowote, inawezekana sina proof <coughs> yoyote, meanwhile akusema kwamba anandanganya au anidanganya, lakini kwa kadri ambavyo namsikiliza, mm, mm, something is wrong. Hako kakitu wako hako kakitu wako kana kutakiwa kawe active kwenye moyo wako kila wakati. Ndiyo maana nabii anasema hivi ingawa utu wetu wa nje unachakaa. Uchakaze utu wako wa nje, mtu wa Mungu, kwa mifungo. Tunaanza mfungo wa Kwaresima, it's okay for you to fast ili mtu wako wa nje akilegea, mtu wako wa ndani anafanywa upya kila siku. Kwa nini unamhitaji mtu wako wa ndani? Ili kuweza ku make right choices, right decisions. Mtu wa Mungu, do not be selfish. Sisi tuna make decisions kwa niaba ya watu wengi sana. Wengi wetu sisi ambao tumeamka saa hizi, tumwangalia mapitii ni wadogo. Yaani, tuna vitoto vidogo. Hatuna watoto ambao tusema, let's say, na miaka 20, 30. Hapana, kwao tuna watoto ambao hawawezi kufanya kitu chochote zaidi ya kuombea chakula. Yaani, kitu chochote yaani, amna mtu wako anachoweza ni kuombea na, na sala yake ni fupi kwenye ubwagwa. Baba aliki malage haya. Na wali, amen tayari kwa hiyo ajali zote, mitikisiko yoyote ya huko shuleni anayoipata ipo kwenye uwezo wa moyo wako na akili yako. Ingawa utu wetu wa nje unachakaa, tunajitesa tukiwa tunaomba, mtu wa Mungu, tunajitesa sura, tunazifrown tunaomba, tunaomba, tunauchakaza utu wa nje. Kwa nini? Ukiunyima nguvu utu wa nje, unaufanya utu wako wa ndani kuwa so active. Kwa hiyo ukidanganywa, inakuwa rahisi kwako kwa kujua, huyu jamaa jamaa na nantapeli, jamaa na ndanganya. Do you know, watu wa Mungu wengine, tuna venture kwenye business biashara zenyewe tunaanza ukubwani, hatujui chochote. Mtu tu anakuambia several times, nimetoa mfano huu, anakwambia anakuambia pana, haleluya. Mtu wako wa ndani hasikii, hasikii. Do you know my friends, my friends dear sisters and brothers, mnaoniangalia asubuhi, mtu wako wa ndani ni hivyo hivyo. Tusifike huko. <laughs> Mtu wako wa ndani ni hivyo hivyo, kama alivyo huyo mtu wa nje. Ana masikio, anasikia anapua, ananusa, anasikia njaa kama unavyosikia. Manake usiposoma neno, usipoomba, usiponena kwa lugha, usipotoa sadaka, unamstarve mtu wa ndani, unamfanya anakuwa mnyonge kwa hiyo anashindwa kufanya kazi vizuri. Ni kama wewe usipokula, usipokula wewe huwezi kufanya kazi vizuri, viungo vyako vinakuwa vidhaifu. Hivyo hivyo mtu wa ndani. Lakini sasa sisi mtu wa ndani anatusaidia ku make right decisions, ili tusikosee. Wakija wakaanza kutuchota na maneno na vitu kadha wa kadha, inakuwa sisi rahisi kudetect. Kwa nini? Mko mtu wa ndani yuko so active, kila ukimsikiliza mtu unajua, kwa sababu jamaa anadanganya. Samsoni alikuwa anampenda Mungu na wanawake, na aliwapenda sawa sawa. Ha, alipofika shoo za Mungu ha, alikuwa anawachapa wafilisti wale ha, alikuwa anawapiga akiambiwa, kalete sijui nani, anawafunga mikia dakika tatu, lakini pia akipewa wanawake shoo za nyumbani, anapiga anapiga mzigo, na akitoka hapo nguvu za Mungu kama kawaida. Delila wala hakumkaba samsoni. Sam. niambie asili ya nguvu zako, nimechoka siwezi ku The girl was so soft. Na mtumishi wa Mungu alifundisha jana, pasa Tony jana kafundisha kitu very powerful. Nenda kasikiliza kupata nafasi, uh, women in business Prayer conference piti alioifundisha jana, very powerful. Kafundisha habari za feminism, tuongee vizuri kama wadada. Haleluya, mm. Bwana asifiwe. Hila ni, yeah, nini? Hila ni namna mtu anavyo communicate na wewe na kukuambia na kukuaminisha na kukutoa kwenye mambo yako ya msingi, kukutoa kwenye mambo yako ya msingi na kukuhamisha kwenye vitu ambavyo sivyo vya msingi, aweze kukutawala vizuri, aweze kukupiga vizuri. Na ndio na, na ndio maana Biblia inasema hivi, anenaye kwa lugha anaijenga nafsi yake, anaijenga nafsi yake. Nataka leo nena kwa lugha popote pale ulipo. Kwa nini? Unaijenga nafsi yako, unaijenga nafsi yako The more unavyoijenga nafsi yako ndivyo zaidi unavyoweza kupigana. Moja kati ya silaha tunazozitumia kwenye kupigana vita vyetu, mtumishi wa Mungu alivyoandika kwenye kitabu hiki, silaha mojawapo kubwa kabisa ameandika, sawa, maombi na kuomba, lakini ameseparetisha, kiache Kiswahili changu hivyo hivyo, ameseparetisha na kunena kwa lugha. Yani, ameseparate points za kuomba na points za kunena kwa lugha, ni tofauti. Biblia inasema hivi anenaye kwa lugha anaijenga na nafsi yake, anajenga nafsi yake. Kila unaponena kwa lugha unaijenga nafsi yako. Nafsi ni nini? Mwanadamu ana nafsi, mwanadamu ana roho, mwanadamu ana mwili. Nafsi ndio dili la mjini. Nafsi ndio ina kila kitu. Nafsi ina hisia, nani nampenda, nani simpendi. Ah, damu zetu tu azipatani, ni jambo la nafsi. Nafsi ndio inakwambia anaongea uongo au anaongea ukweli. Nafsi ndio ina hisia, mmenuna. Nafsi ndio ina hisia. Umecheka, nafsi. Kwa hiyo um, mtu akitempa na nafsi yako anafanya jambo kubwa sana zaidi ya yote kubwa kuliko yote. Nafsi sasa ndio kuna mawazo, nifanye kazi gani? Nifanye biashara gani? Nimjibuje huyu mtu? Nisimjibuje? hapa niongee, hapa ni nyamaze? huyu mwanangu nimwamishe hii shule au nimwache hapo? Hapo mawazo, mawazo. Ndio maana Biblia inasema hivi kwenye silaha za vita vyetu, tukiangusha kila mawazo, kila mawazo, kila mawazo. Do you know, kuna mtu anakuwazia uharibifu mpaka unakupata. Haleluya, yeah. Kuna mtu ana imajini hivi pale alivyokaa, kwa mfano, kama yani akiachika itakuwaje? Nani atamlelea wale watoto? Anajibalansisha pale equation. Mbona mi naona kama ndio nimefaa. Saa hivi wananiita anti, lakini naona ni siku akiniita mami, ndio itakuwa kama imekaa vizuri Vyote ile yanaanzia kwenye mawazo. Kila mtu anapopatwa na jambo baya, limeanzia kwenye mawazo, limeanzia kwenye mawazo ya mtu aliyemfanyia jambo hilo. Na ndio maana Biblia inasema hivi tukiangusha kila mawazo kila mawazo kila mawazo yapate kumtii Kristo, kila mawazo. Kwa hiyo, in your prayers today you pray: Baba, katika jina la Yesu ninaomba kwa ajili ya mawazo yangu. Takasa mawazo yangu Bwana, takasa mawazo yangu, takasa mawazo yangu ili ya align with the word of God, ili yaweze kualign with the word of God, ili yale mapenzi yako shata ako rabashonda aasaaba Leko tukiangusha tukiangusha kila kila mawazo ya maskini kwa jina ya Yesu. Kila mawazo ya shida kwa jina la Yesu anguka. Kila mawazo ya tabu kwa jina la Yesu anguka. Kila mawazo ya umaskini kwa jina la Yesu anguka. Kila mawazo ya magonjwa ya, ya maradhi kwa jina la Yesu anguka. shata kerebo shenda mata rabasete na maneno ya kilesha ya pate kibali mbele za kushata na kutaraba ola vashete na toga vasata meketaraba ne na kola vashana hada vasete kutaraba, kwa niaba ya watu wengi sana wanayotegemea mawazo yangu. Baba, katika jina la Yesu, neema yako na inisaidia kwenye kuwaza ilivyo sahihi, kwenye kuwaza ilivyo sahihi, ili inipeleke kwenye kuomba Haleluya Amen. Haleluya Amen. Kwa nini tunaombea mawazo yetu, tunajua mtu wa Mungu? Ni kwa sababu kutoka kwenye mawazo inatupeleka kwenye actions yes, kwenye kufanya. Fungua pamoja na mimi Mithali sura ya sita mstari wa kumi na nane. Nisomee hapo mtu wa Mungu, Mithali sura ya sita mstari wa kumi na nane. Mithali sita mstari wa kumi na nane. Biblia inasema. Ndio. Moyo uwazao mawazo mabaya. Moyo. Moyo uwazao mawazo mabaya. Miguu iliyo miepesi kukimbilia uovu. Miguu iliyo miepesi kukimbilia maovu. Kwa hiyo mtu wa Mungu, mawazo ya mtu yanaenda sambamba kabisa na matendo yake. Yes. Kwa hiyo kama moyo wako kama moyo wako una mawazo yaliyo maovu, mawazo yaliyo mapotofu, yana affect njia zako, yana affect mahali ambapo miguu yako inakwenda. Nilikuwa nakupa story ya jamaa mmoja ambaye alikuwa karibu na eneo ambapo nilikuwa nafanya kazi by that time, naambiwa tu. Siku moja alipata wazo, alipata wazo, yani ameshafika ofisini, akasema mm, embu nikamsalimie bibi bibi yake anaishi mbali karibia kilomita thelathini kutoka pale tulipokuwa, from nowhere tu akasema huya, nikamsalimie bibi. Alikuwa na usafiri wake pale, bodaboda. Wazo, mtu wa Mungu, every time in the morning ukishamkambie Mungu, mawazo ya moyo wangu na maneno ya kinywa changu leo yapate kibali mbele zako, utashangaa siku itakuwa nyepesi. Haleluya! jamaa alikuwa na bodaboda alikuwa na pikipiki dereva mzuri wakati mgine tua tunamtumia akapata wazo akasema hivi nawaza na waza tu nikamsalimia bibi yangu na ni mtu mzima yani mtu mzima kukea kwa habari za bibi u tunajua bibi na mjukuu huwa wanaenda lakini sio kwa umri ule akapanda bodaboda kwenda kumtembelea bibi yake muda wa kazi asubuhi saa mbili mbili saa tatu Hakufika popote. Kuna mahali pale, karibu na main road, karibu na barabara kubwa, kulikuwa kuna kibao kikubwa cha shule kinachoelekeza kwenye shule. Sasa from nowhere to, he was over speed, akakigonga kile kibao, yani akafanya kama stamp, akatulia pale pale, hakuongea tena. Unajua zile safari ambazo mtu anaondoka haombi hata maji ya kunywa lakini unawaza ilikuwaje? Anasema no, tukuwa tumekaa naye hapa vizuri tu, tukuwa tumekaa naye hapa tu vizuri, tunapiga stori, ghafla akasema hivi, nimemisi bibi yangu, nataka nikamtembelee. Mtu wa Mungu, ni safari ngapi umezianza au unatarajia kuzianza? Ndio kwanza wiki imechangamka, leo ni Jumanne. Una safari ngapi ambazo kutokea kwenye safari hizo zitakupelekea kwenye uharibifu? Na ndiyo maana Bibia inasema kwenye Mithali sura ya sita mstari wa kumi na nane Bibia inasema hivi moyo uwazao mawazo mabaya. We should really take this as a serious note, we should pray for our thoughts. Kuna mtu amekaa zake ana amani tu, mpaka mtu anamletea wa wazo Anamwambia unaonaje, tukilima matikiti. Maisha yako yote hujawahi kujikita sekta ya kilimo, hujui chochote kuhusu kilimo. Anakuunganisha, anakuelezea, anakuelezea mpaka unaingia kwenye biashara hiyo, unatapeliwa. Mawazo, mawazo. Haleluya! Ndio maana kila unapoamka, nimesema mtu wa Mungu, zingatia, kila unapoamka, kila unapoamka, kila unapoamka, hata kabla hatujaje kuamka na mapitii, mwambie Mungu, mawazo mawazo ya moyo wangu na maneno, kwa sababu mawazo hayatulii kabla hayaja hayatulii. Yani, hayatulii hayana amani mpaka yawekwe kwenye action. Mawazo ya moyo wangu na maneno ya kinywa changu leo asubuhi yapate kibali. Kuna mtu anaongea tu kitu analopoka, anapoteza kazi, simple like that. Kwani wewe unajua, ukisikia kuna migogoro ya ndoa unawazaje? Alienda no, no, no, no, no. Do you know? asilimia kubwa ya migogoro na magombano ya watu walio kwenye relationships ama ndoa ni maneno ni kupishana kauli tu mwenzako anazungumza kitu na ndani yako ni mwepesi mtu wako wa ndani mwepesi husikia hata signal inakwambia hivi nyamaza so many times, so many many times times unaweza ukasolve jambo kwa kunyamaza tu biblia inasema hivi hata mpumbavu akinyamaza huhesabiwa hekima imagine ni vitu vingapi ungeweza kuvisovu kwa kunyamaza? Lakini tuko watu, tumeharibu kwenye kazi, tumeharibu kwenye biashara, tumeharibu kwenye huduma, kwenye malizi ya watoto, kwa sababu hatuwezi kuizuia midomo yetu. Kitu kidogo ushasema, kitu kidogo tu ushakwazika, eh? Yani tunawaita sukari mjini, yani sukari inawahi kupanda nisiwazi tirudishe ee, kwetu ujanikuta kwenye mti kasamali yenyeukumaliza Ulisema utatuma kwa mpesa mpaka leo, mwisho mtu anaondoka. So every time when you wake up in the morning, ukiwa unatoka nyumbani mbio. Roho Mtakatifu, nisaidie, nisikosee, tawala mawazo yangu, mawazo ya moyo wangu na maneno yatakayotoka kwenye kinywa changu leo yapate kibali mbele zako, nisie nikawaza wazo ambalo haliendani na wewe, nisie nikawaza wazo ambalo halina kibali mbele zako. Lakini pia asija akatokea mtu akanitoa kwenye vitu ambavyo ni mwanzoni niliviamini asije mtu akanisikilizisha jambo akaniambia jambo akaniingizia wazo la tofauti kuliko nililopo hapa saizi. Haleluya. Mithali mm. sura ya kumi na tano mstari wa kumi na tisa tumalizie hapo. Kwa maana moyoni hutoka mawazo, kwa maana moyoni hutoka mawazo mabaya. Kila unapoona wazo baya limeanzia moyoni, uuaji mm -hmm. uzinzi mm -hmm. uasherati. Yaani mtu mpaka kuzini, bigi anawaza wezi tu kusema halo siyo shalom, tu kazini no, no, no, anawaza, anatengeneza illusions kichwani anatafuta mpaka venue. Na venue ipi? Wasinione sasa hivi, nimekuwa mtu maarufu inaonekana kama ni maarufu sasa, kwa hiyo lazima nitafute eneo lililojificha. Kwa unatembea usiku sana, unanyata mpaka uje umwe na nyoka usiku, unaingia usiku, unatoka usiku Unaenda kupiga show. Moyoni anatoka mawazo, mawazo mabaya. Nionge na huyu mtu mpaka nimtapeli, nionge na huyu mtu mpaka nimdanganye. Do you know, my friend, ni, ni process. Mtu anakuwa anakuwazi, yani, hapa nitamuingilia, pale nitatokea pale. Mtu wa Mungu. May God bless you today. Amen. Mungu akubariki. Let me pray for you baba, katika jina la Yesu. Biblia inasema kutoka kwenye mioyo yetu yanatoka mawazo yaliyo mabaya. Lakini Mungu, kwenye neno lako, Biblia imesema hivi kwa kunena kwa lugha tunaijenga nafsi yetu. Kwa hiyo kila ninaponena kwa lugha naweka tofali moja, tofali jingine, mpaka naijenga nafsi Yes. Kwenye nafsi yangu ndipo kuna mawazo, kuna hisia, kuna utashi. Yes. Ninaomba katika jina la Yesu juu ya mpenzi wangu huyu anayenitazama, anayenisikiliza kutokea popote, katika jina la Yesu mtengenezee namna, mpe neema ya kufunga na kuomba, mpe neema ya kusulubisha mwili wake na utu wake wa nje, ili mtu wake wa ndani awe so active. Amen. Katika jina la Yesu Kristo, kila mawazo mabaya. Yes. Kila mawazo mabaya. Yes. yaliyo yanayowazwa na watu wabaya Yes. juu ya mtu huyu katika jina la Yesu ninayaangusha chini mda huo, katika jina la Yesu. Amen. mambo mabaya hayatampata katika jina la Yesu. Kila anayemwazia uharibifu yes, ataharibika yeye. Amen. kwa jina la Yesu. Amen. kila anayemwazia anguko yes, ataanguka yeye kwa jina la Yesu. Amen. kila anayemwazia kushindwa yes, atashindwa yeye. Amen. katika jina la Yesu. Amen. katika jina la Yesu, uyatakase Atakase mawazo ya ndugu yangu huyu katika jina la Yesu. Amen. Kama isemavyo maandiko yes. Yeremia sura 29 mstari wa 11 Biblia mm. inasema maana nayajua mawazo, maanake Mungu naye ana mawazo. Yale mawazo ambayo Mungu unayo juu ya mtu huyu yakatimie kuanzia sasa katika jina la Yesu. Biblia inasema mawazo mema, mawazo mema ya kuwapa tumaini siku zao za mwisho katika jina la Yesu. Yale mawazo ya utajiri, Amen. mawazo ya nguvu, Amen. mawazo ya afya njema, Amen. mawazo ya maendeleo, Amen. mawazo ya kushir. Amen. mawazo ya kufanikiwa Amen, katika jina la Yesu Amen, mawazo ya kuwa imara katika, Amen. misimamo yao ya imani Amen, katika jina la Yesu. Ninaomba Baba kwa ajili ya ndugu zangu hawa, yes. walioniamini sana yes. usiku huu Baba, katika jina la Yesu, wameamka wananisikiliza, muda wote huu yes. Baba, wabariki Amen. na mawazo mema Amen. na mawazo mema Amen. katika jina la Yesu Amen. kila kinachowaletea yes. mawazo mabaya yes. kwenye maisha yao, na kiharibiwe sasa Amen. na kiharibiwe sasa Amen. na kiharibiwe sasa Amen. na kiharibiwe sasa sasa. Amen. Kila watu yes. Kila vikundi vya watu yes, wanavyowawazia yes, mawazo mabaya mm, katika jina la Yesu Amen! back to sender Amen! back to sender Amen! back to sender Amen. kwa jina la Yesu Amen. Kila mtu anayemwazia kushindwa mtu huyu anayemwazia uharibifu anayemwazia umaskini anayemwazia fedhea anayemwazia aibu yes, kwa, kwa jina la Yesu Amen! kwa jina la Yesu Amen! back to sender Amen! back to sender Amen! back to sender Amen! kwa jina la Yesu, kwa jina la Yesu, maana neno lako linasema, maana una ya mawazo ma yetu ya utajiri hayataribiwa. Mawazo yetu ya kutengeneza faida siku ya leo hayataribiwa. Mawazo yetu ya siku ya Ayata, ya Ayata, ya leo hayataribiwa. Mawazo yetu ya amani siku ya leo hayataribiwa katika jina la Yesu. Mawazo yetu ya kuona wema wa Mungu hayataribiwa. anu ayataaria ya ya mawazo yetu ya kuona neema ya kitujiria hayataribiwa katika jina la Yesu, baba Mtu wa Mungu, naamini umeomba pamoja na sisi. Moja kati ya sababu kwa nini tunaomba ni kwa sababu maombi yana affect mawazo yetu, yaani kuna uhusiano mkubwa sana kati ya mwombaji na mawazo anayowaza. Uhusiano huko ni mkubwa sana na ndio maana several times nimekuwa nikisema, tiwa moyo mwombaji. Kama wewe unamuomba Mungu kuwa na amani, relax. Bibia inasema, tumalizie hapo siku ya leo, Wafilipi sura ya 4 mstari wa 8 huwezi kutafakari jambo lolote ambalo hujasoma au jambo lolote ambalo hujaliwaza. Wafilipi sura ya nne mstari wa nane bibilia inasema hivi, ndugu zangu, hatimaye. Unajua mtu akisema hatimaye, maanake baada ya hayo, baada ya mimi kuongea sana, baada ya mimi kufundisha sana siku ya leo, baada ya sisi pia kuomba, hatimaye ndugu zangu. Wafilipi sura ya nne mstari wa nane yes, hatimaye ndugu zangu mambo yoyote yaliyo ya kweli koma yoyote yaliyo na staha, yoyote yaliyo ya haki, yoyote yaliyo safi, yoyote yenye kupendeza, yoyote yenye sifa njema, ukiwapo wema wowote, ikiwapo sifa nzuri yoyote, yatafakarini hayo. Tunavyoanza siku ya leo, mtu wa Mungu, hayo ndiyo mambo ya kutafakari. Usitafakari mambo kinyume na hayo. Mambo mema, mambo ya haki, mambo mazuri, mambo yenye kupendeza, yatafakarini hayo. Usitafakari vitu vingine. Kwa nini unatafakari haya? Kwa sababu haya mambo ukiwa unayatafakari haya yanakupelekea kwenye kutenda mema. Kwa hiyo kama unatafakari mambo ya kweli, kama unatafakari mambo ya haki, kama unatafakari mambo ya staa, kama unatafakari mambo yaliyo safi, mambo yenye kupendeza, yenye sifa njema, Biblia inasema ukiwepo wema wowote, yatafakarini hayo. Kwa hiyo kama unayatafakari hayo mambo, mtu wa Mungu kama unayatafakari hayo maanake, yatakupelekea kwenye kutenda mambo yafananayo na hayo. Haleluya! Mungu akubariki mtu wa Mungu. Asante kwa kuwa pamoja na mimi kuanzia mwanzo mpaka mwisho wa ibada hii. Usiache kuomba, usiache kumtafuta Mungu. Na kama umebarikiwa na maneno haya, unaweza kutoa sadaka yako kupitia namba zifuatazo 0659687569, au 0753085789. Shalom.