Shalom mpendwa wa Bwana, this is Mama PT na leo na kukaribisha tena kulisikiliza neno la Mungu. Biblia inasema, maneno yangu ni roho na uzima. Neno hili lina uwezo wa kufufua tumaini na kuleta faraja moyoni. Huenda upo kwenye dhoruba au mawingu mazito, lakini kuna neno la Mungu lililo hai linaloweza kutuliza mawimbi na kukuletea amani. Leo karibu Muhubiri sura ya tatu kwa kila jambo, kwanza, kwa kila jambo jambo mstari wa kwanza naanza kuna majira yake na wakati, na wakati kwa kila kusudi chini ya mbingu. Mtumishi wa Mungu kwenye peji ya, ya tatu kabisa ametuelezea pale, anasema maisha ya mwanadamu yamegawanyika kwenye vipindi, nyakati na majira. Mtu wa Mungu nisikilize kwa makini sana. Ukinisikiliza nina uhakika kabisa, hata kama ni kwa uchache, hata kama ni kwa udogo, utasogea. Kuna kitu kitasogea kabisa kwenye maisha yako kwenye ufahamu wako mhubiri sura ya tatu mstari wa kwanza kwa kila jambo kuna majira yake na wakati wa kusudi chini ya mbingu mstari wa pili wakati wa kuzaliwa na wakati wa kufa wakati wa kupanda na wakati wa kung'oa yaliyopandwa wakati wa kuua na wakati wa kupoza wakati wa kubomoa na wakati wa kujenga mstari wa nne wakati wa kulia na wakati wa kucheka wakati wa kuomboleza na wakati wa kucheza. Mstari wa tano wakati wa kutupa mawe na wakati wa kukusanya mawe, wakati wa kukumbatia na wakati wa kuto kukumbatia. Haleluya, haleluya. Mtumishi um, wa Mungu ameelezea kwenye kitabu ya kwamba maisha yamegawanyika kwenye nyakati na majira fulani nyakati na majira fulani nyakati na majira fulani seasons, seasons zimegawanyika kwenye maisha yetu na ya kwamba um, kila season inayo majukumu yake kadha wa kadha ya kufanya according to the season. Kwa hiyo unachotakiwa wewe kufanya ni kumasta. Biblia inasema hivi, mstari wa pili, wakati wa kuzaliwa na wakati wa kufa. Kwa hiyo wakati wa kuzaliwa upo na wakati wa kufa upo, wakati wa kupanda upo na wakati wa kung'oa yaliyopandwa upo, wakati wa kukusanya mawe upo na wakati wa kuyatupa hayo mawe pia upo. Kwa hiyo what if mtu haelewi hizi mambo za majira na nyakati, maana yake ni kwamba atakachokifanya ni kwamba atachanganya, atachanganya mambo. Wakati wa kupanda atakuwa ana Haleluya! <coughs> wakati wa kupanda atakuwa ana anatengeneza mazingira ya kuvuna na wakati wa uvunaji anaweza akawa anatengeneza mazingira ya kupanda. Kwa hiyo ni muhimu sana kujua kuweza kuzisoma nyakati na majira, ili ujue nini na nini unachotakiwa kufanya kwa wakati upi. Haleluya! Kwa hiyo kitabu chetu <coughs> kuweza wakati ujao. Kwa hiyo kama huna hichi kitabu, kuna namba ziko hapo. Mtumishi wa Mungu, fanya mawasiliano na hizo namba, na watu wa Mungu tutakuhudumia, utaweza kupata kitabu chako. So kitabu kinatuelezea kwamba mambo yajayo ni simply means mambo ambayo yako mbele yetu kwa wakati huo. Haleluya, haleluya. Sawa, maarifa unayokuwa nayo kwa wakati fulani concerning jambo fulani yanakusaidia kujua nini cha kufanya kwenye wakati huo na nini cha kutokufanya kwenye wakati huo. Kwa hiyo kuweza wakati ujao, kama ambavyo nimesema, sio lazima iwe miaka miwili, sio lazima iwe miaka mitatu, sio lazima iwe um, miaka kumi au ishirini kutokea sasa. Kuweza wakati ujao inaweza kuwa dakika tano dakika kumi, dakika ishirini au nusu saa kutokea sasa, chochote ambacho uh, hakipo saizi lakini tunakitegemea au hatukitegemei. Do you know, mtu wa Mungu, sio mara zote mambo yanayotutokea ni mambo ambayo tunayategemea kwa wakati huo. Some of the things ambazo zinatokea uh, zinatokea wakati hatutegemei, na ndio maana Biblia inasema hivi Mtu awe tayari wakati unaofaa na, na wakati si usiofaa. Maana yake ni kwamba just equip yourself vizuri kabisa, equip yourself, jitengenezee mazingira ya kuweza Kumasta nyakati zote kwenye maisha yako, wakati unaofaa na wakati usiofaa. Haleluya, haleluya. Na mtu anawezaje kuweza kumasta ya nyakati zinazokuja ambazo hajui? Let's say mtu, sijui mama, dakika kumi inayofuata kumi na tano masaa mawili, nusu saa, au miaka miwili mitatu inayokuja, kama nitakuwa sawa au nifanyaje fanyaje, ili niweze kujikwip vizuri kabisa kwa ajili ya Um, ya, ya wakati unaokuja haleluya. the mm -hmm. the only way, the only solution ambayo tunayo inatoka again kwenye vitabu ambavyo tumesoma Hosea, sura ya 4 mstari wa sita, watu wangu wanaangamizwa kwa kukosa maarifa. Na nimesema maarifa means taarifa. Kwa hiyo unatakiwa uwe na maarifa, uwe na taarifa iliyo sahihi, itakusaidia sana kwenye kuweza Ku master, uh, vitu ambavyo vinakuja ulivyovitarajia na ambavyo hujavitarajia, haleluya. Kwa hiyo unachotakiwa kufanya meanwhile, ni kujikusanyia maarifa as much as you can, kwa kadri ya unavyoweza kufanya, haleluya, mm -hmm. Lakini pia uh, ujiweke wewe mwenyewe sasa kwenye nafasi, haleluya, mm -hmm. Mtu wa Mungu by nature hatakiwi kuwa na shtukizi au kushtukizwa kwenye mambo yanayo, haleluya, kumshtukiza kwenye mambo yanayompata au yanayomtokea kwenye maisha yake. Roho Mtakatifu anatakiwa aweze kumsaidia kwa namna yoyote ile kumfikishia taarifa ya kwamba moja mbili tatu is on the way, moja mbili tatu is about to happen. Na ndiyo sehemu ambayo natamani leo tukae, ya kwamba tusiwe watu wa kushtukizwa kwenye vitu ambavyo vinaende, vinaenda kutokea kwenye maisha yetu. Na ndiyo maana kama wewe ni msomaji mzuri kabisa wa Bibilia, hata kama sio msomaji mzuri um, utakuwa unajua kabisa hakuna kitu ambacho kimewahi kumtokea mtu wa Mungu ambacho mtu wa Mungu hana taarifa nacho. Haleluya! Kwa sababu huwezi kuweza wakati ujao, wakati ambao huujui mm? Lazima kwa namna moja ama nyingine uwe kwenye nafasi ya kuweza wakati ujao, wakati unaujua. Bwana Yesu asifiwe sana. Huwezi kusema una, una, una master au unakiweza kitu ambacho ukijui. Kwa hiyo obvious, lazima ukae kwenye nafasi ambayo roho yako inaweza kupick signals in the spirit muda wote, ya kwamba hata kama sina uhakika wa what exactly is happening, lakini naweza kuwa na clue kidogo uh, ya kwamba kuna there is something that will will eventually happen. Unajua, uh, zamani Roho Mtakatifu wakati anawahudumia watu alikuwa anakuja na kuondoka uh, kwa uh, kwa seasons ama kwa situation ama kwa jambo fulani yani, Roho Mtakatifu anakuwa ana mission uh, na mtu kwenye kuwasaidia watu wake. Kwa hiyo anakuja anafanya assignment yake yaliyoletwa kufanya, halafu anaondoka, but these days uh, Roho Mtakatifu Yesu anaishi ndani yetu, sio tena kitu cha kuja na kuondoka, tayari tunacho. Na zamani kwa sababu Roho Mtakatifu hakuwa so active uh, muda wote kwa watu kwa hiyo watu wa zamani in order kuweza wakati ujao kwao, kulikuwa kuna vitu vingi sana, na na moja kati ya vitu ambavyo vilikuwa vinatumika aidha ni ndoto, mtu aweze kuota kwamba ninaona baada ya ya miaka kadha wa kadha kutakuwa kuna njaa. Siku moja akaota mfalme ndoto ambayo ilikuwa ina indicate kwamba kutakuwa kuna uhitaji mbeleni, lakini hakuwa na uhakika sana mpaka alipotokea mtu wa Mungu akamsaidia kutafsiri. Hiyo ni njia moja wapo ambayo tutaizungumza siku ya kesho, ndoto, lakini ilikuwa inatumika zamani. Yani siku hizi Biblia inasema yani mpaka uongeleshwe kwa ndoto, manake ya kwanza ujaelewa, ya pili ujaelewa, basi angalau ulazi wa usingizi ndo uweze kuelewa. Haleluya! Lakini njia nyingine iliyokuwa ina, inatumika ilikuwa inatumika njia ya kutuma wapelelezi. Nataka tusome hapo leo, na Roho Mtakatifu atusaidie tuweze kujifunza kutokea hapo. Fungua pamoja na mimi kitabu cha Yoshua sura ya pili. Haleluya! Hakikisha leo tunapoanza mfungo wetu wa Kwarezma hii siku ya kwanza unavyo vitabu viwili vya msingi sana. Kitabu cha kwanza cha kuwa nacho, hakikisha unacho kitabu cha nguvu nyuma ya kufunga na kuomba. Kuna watu wengine hawajawahi kufunga kabisa, na kuna watu wengine wanashinda wanashinda na njaa, halafu wanasema wamefunga. Kushinda na njaa na kufunga ni vitu viwili tofauti. Kwa nini? Kwa sababu kufunga kunaambatana na vitu kadha wa kadha. Kufunga kuna dos, kufunga kuna don'ts. kufunga manake, uh, you abstain kutoka kwenye food na drinks kwa muda fulani for spiritual purposes. Now umeshakubali kabisa kwamba unakaa mbali na chakula na vinywaji kwa muda fulani ili kujijenga, ili kuijenga roho yako huko ndio kufunga, lakini kunaambatana na moja. Kwa mfano, kufunga kunaambatana na kusoma neno ili, ili roho yako iweze kula, kwa sababu neno ndiyo chakula cha roho yako. Kufunga so kunaambatana na kusoma neno moja. kufunga kunaambatana na kuomba haleluya. Kwa hiyo katika muda wote ambao utakuwa umefunga Tafuta mwenyewe kwenye nafasi yako kulingana na ratiba yako husika, uh, nafasi ya wewe kusoma neno, lakini pia nafasi ya wewe kuomba again. Kufunga kunaendana na uh, kutoa sadaka, ni vitu vinavyoenda sambamba. Kwa hiyo umefunga, sawa, unasoma neno, sawa, unaomba, sawa, lakini pia lazima upate nafasi ya kutoa sadaka. Haleluya! Kufunga kunaambatana na kukusanyika na wenzio kukusanyika na wenzio kwenye maeneo ya ibada ili angalau akokuwa uh, uh, uh, mwili wako unakuwa mdhaifu, mwili wako uweze kuwa boost up, na wenzio muweze kuomba kwa pamoja. Lakini pia kufunga kunaambatana na kitu kinaitwa matendo mema, haleluya. Uweze ukawa umefunga unatoka, uh, nyumba natoka nyumba nyingine kushuhudia mwili, mchana unasema umefunga, lakini usiku mambo mengi ya e, kushughulisha mwili kuchangamsha mwili, uzinzi na vitu kama hivyo, unakuwa uh, umefanya kazi bure. Haya, uh, unashinda siku nzima unasema umefunga, lakini una vilinge vya umbea, kutoa taarifa uh, moja kutoka sehemu moja kupeleka sehemu nyingine. Unafunga siku nzima lakini unasengenya. Unafunga siku nzima una chat. Hours and hours talking nonsense kwenye simu, masaa mawili matatu Yaani unakuwa unaiharibu swaumu. Haleluya! Kwa hiyo kufunga kunaambatana na vitu kadha wa kadha, kuna do's na kuna don'ts. Kwa hiyo kama una hichi kitabu mtu wa Mungu, namba ziko hapo za simu, hakikisha unafanya mawasiliano. Hata sasa hivi tuko hapa kabisa tayari kukuhudumia, make sure you have this book. Ni shilingi elfu kumi tu. Lakini katika wiki hizi mbili tukawa tunazungumza habari za kuweza wakati ujao. Huwezi kuweza wakati ujao kama your inner man is weak Haleluya! kuweza wakati ujao kunahitaji mtu wako wa ndani awe amejaa, awe ameshiba, awe ana taarifa za kutosha. Lakini nimesema, Hosea sura ya nne mstari wa sita Biblia inasema hivi, watu wangu wanaangamizwa kwa kukosa maarifa. Tukasoma Mithali sura ya nne mstari wa saba kwa mapato yako yote basi ujipatie ufahamu, basi jipatie maarifa. Lakini mtu wa Mungu, maarifa maana yake nini? Maarifa maana yake ni taarifa. Lakini do you know, kwenye taarifa kuna taarifa ambazo ni za kweli na kuna taarifa ambazo ni za uongo. Kuna taarifa ambazo ni sahihi, lakini pia kuna taarifa ambazo sio sahihi. Nifanyaje basi? Uh, ninapopata taarifa au unajua jejuaje, je, taarifa hii ni sahihi au taarifa hii siyo sahihi? Ndio maana nimesema kabla ya kwenda kwenye hizi um, anointed materials kama books, fanya urafiki wa kudumu na neno la Mungu. Yani, hakikisha unalisoma neno, unalielewa, unalijua, then your inner man anakuwa so strong, watu hawawezi kukudanganya, watu hawawezi kukutapeli, watu hawawezi kukupa taarifa nyingine. Do you know, mtu ambaye amezoea kumsikia Mungu, mwanadamu hawezi kumdanganya, hawezi kumdanganya kabisa. Mtu ambaye anaijua sauti ya Mungu, amemzoea Mungu kwa maana ya kumsikia kila wakati, anapoisikia sauti siyo ya Mungu, anaijua. Biblia inasema kondoo, kondoo wanaijua sauti ya mchungaji wao. Kwa nini we unatapeliwa? Kwa nini we unadanganywa? Kwa nini mtu anaamini kuna taarifa fulani huna kwa nini mtu anaamini kuna taarifa fulani huijui? Kwa nini mtu anakuja anakuongeresha jambo mpaka anakutapeli? Inakuwaje mtu anakuja kwenye maisha yako mpaka anakuingiza kwenye mradi wa mamilioni unaokupelekea kwenye kufilisika na kushindwa na umaskini? What is happening? Maanake huyu mtu kwa namna moja ama nyingine hawezi kutofautisha ni saa ngapi na ni wapi na ni kwa aina gani? Sauti ya Mungu ipoje? Sauti ya kwangu mimi mwenyewe ipoje? na sauti ya wanadamu wenzangu ipoje? Ukiizoea na kuijua sana sauti ya Mungu, ukaweza ukaimaster, There is no way sauti ya nje ikakudanganya hata kama sometimes huna proof ya kwamba huyu mtu ni muongo, hii taarifa anayonipa ni ya uongo, hii taarifa sio ya kweli, something within you kuna kitu tunaita conviction. Conviction yani, kuna namna tu ndani yako, kuna msukumo usiokuwa na maelezo shawishi ya kibinadamu kwamba hii taarifa sio. Fungua pamoja na mimi Yoshua sura ya pili, tuanze kusoma pale. Haleluya. Yoshua mwana wa Nuni akawatuma watu wawili kutoka Shitimu kwa siri ili kupeleleza Akawaambia, enendeni mkatazame nchi hii na Yeriko. Wakaenda wakafika nyumbani kwa kahaba mmoja, jina lake aliitwa Rahabu, wakalala huko. Mfalme wa mfalme wa Yeriko akaambi akaambiwa kusema, tazama watu wawili Wana wa Israeli wameingia humu leo usiku. Yoshua sura ya pili mstari wa kwanza. Yoshua mwana wa Nuni akawatuma watu wawili kutoka Shitimu kwa siri ili kupeleleza. Akawambia, enendeni mkatazame nchi hii ya Yeriko. Wakaenda wakafika nyumbani kwa kahaba mmoja jina lake aliitwa Rahabu, wakalala huko. Kwa hiyo nikasema, it was an old style. It was an old style ya kwamba mtu akitaka kuingia kwenye uh, al, zamani ulikuwa ukitaka kuipiga kui nchi au kuupiga mji, ulikuwa huendi tu kuupiga mji, lazima utume watu, lazima utume wapelelezi waende wakapeleleze huo mji upoje, kwa mfano malango ya kuingilia huo mji yapoje, yani tunaingilia lango gani, tunatokea huo mji upoje, security system? Security system za, za, za, za za mji huo uh, <coughs> zipoje uh, mifumo ya ulinzi je, kuna askari je, kuna mgambo, kuna jeshi la polisi, nani kakaa wapi, nani analinda nini, ili uh, ili wamrudishie feedback yule mtu anayetakiwa kwenda kupiga ajue exactly anapiga wapi na anapiga sehemu gani. Haleluya, haleluya, haleluya! Kwa hiyo ni system ya zamani, japokuwa hata sasa hizi ni system ambayo inatumika uh, na baadhi ya watu of course. Na mimi huwa ndio ninaamini hivyo sometimes, ya kwamba mtu hawezi tu kuingia kwenye maisha yako kama hakujui, lazima aje akusome, lazima aku aku, aku. Yani, akustadi akustadi. Inakuwaje mtu anatapeliwa? Kwa mfano mtu labda ametoka benki na, na kipochi chake kina hela, lazima kuna mtu amemfuatilia, anajua huyu ni bibi, haya ni mafao mafao ya wastaf yametoka mahali fulani, leo ni tarehe ngapi, hizi ni tarehe za mshahara, mshahara umeingia yani, na vitu kama hivyo. Mtu hawezi kukupiga kabla hajakusoma, kwa hiyo lazima usome na wewe majira na nyakati ulizo nazo kwa wakati huo na nyakati zinazokuja, ili ujue ya kupasayo kufanya. Kwa hiyo akatuma, wakatumwa wawapelelezi kwenda kuipeleleza nchi, na wakafika nyumbani kwa, kwa, kwa kahaba, na uh, kahaba wa watu alikuwa ni mkarimu, akawapa ushirikiano mzuri, akawapa ushirikiano, akawaeleza vizuri, lakini pia akawapa masharti ya kwamba next time mtakaporudi kuipiga Yeriko, sasa kwa sababu mimi nimewafeva, kwa sababu mimi nimewasaidia, kwa sababu mimi nimewaelekeza vitu ambavyo hata sikutakiwa kufanya kwenye nchi yangu, kwa hiyo mwangalie namna na, na nyie ya kunilipa mema. Bwana Yesu asifiwe! basi akawahifadhi wale watu wa Mungu kwenye dari. Ukisoma hii story mpaka mwisho, akawahifadhi kule juu. Hata mfalme alipokuja kuuliza juu ya habari zao, Rahabu akasema hapana kabisa, mimi hao watu sijawaona. Ah, of course walikuja, lakini wametoka. Hivyo akahakikisha tu pale mfalme anaondoka bila majibu shawishi hivyo. Unajua kilichotokea waliporudi wale watu kuipiga Yeriko? Rahabu, kumbe alikuwa ameshaishi wakati unaokuja, wakati ule wa sasa. Haleluya! Kwa sababu Biblia inasema watu wote wa mji ule waliupigwa wakauliwa vibaya, isipokuwa Rahabu na nyumba yake, wakaokoka. Naam, mimi na wewe sasa tumejipangaje? kwa nyakati, kwa majira na changamoto zinazokuja, hata kama sio changamoto, kwa mema na kwa mema mengi ambayo yako mbele yetu. Kuweza wakati ujao ni ngumu na haiwezekani, kuweza wakati ujao kama huna taarifa sahihi juu ya mambo hayo ya wakati ujao. Biblia inasema hivi, Zaburi ya thelathini na mbili mstari wa sita. Biblia inasema hivi Haleluya. Zaburi ya thelathini na mbili mstari wa sita Bibilia inasema hivi, kwa hiyo kila mtu mtaua wa kuombe wakati unapopatikana, hakika maji makuu yafurikapo hayatamfikia yeye. Mstari wa saba, ndiwe sitara yangu, utanihifadhi na mateso, utanizungusha nyimbo za wokovu. Mstari wa nane, nitakufundisha na kukuonesha njia utakayoiendea, nitakushauri jicho langu likikutazama. Siku ile wakati naelezea mstari huu nikasema hivi, soma bibilia kama ilivyopangwa. Usisome bibilia kama vitabu vingine vya imani. Usitoke kuanzia nyuma kwenda mbele, utachanganyikiwa. Fuata kama ilivyowekwa, yani, sequence and series inaanza. Kwa mfano mstari wa sita Zaburi ya thelathini na mbili inasema hivi, mtu mtaua akuombe kuweza wakati ujao, haiwezekani kama huombi. Kwa nini? Kwa sababu ukisoma mstari wa sita utakuta habari za kuomba, lakini ukisoma mstari wa nane anasema hivi, nitakufundisha na kukuonesha njia utakayoiendea, nitakushauri jicho langu likutazama. Maana yake kama hujaomba kwenye mstari wa sita hawezi kukufundisha. Haleluya! na kuweza wakati ujao, lazima uwe kwenye position ya kuna taarifa fulani unazo concerning muda huo unaokuja. Bwana asifiwe. Kwa hiyo taarifa hizo unazitoa wapi? Nani aliyoiona kesho? Nani amekaa kesho? Kesho yetu yote ina Mungu aliyetangulia mbele, kwa sababu yeye ndiyo peke yake milele iliyopita milele ya sasa hivi na ile milele ijayo. Kwa hiyo taarifa zote, taarifa zote ambazo ni taarifa sahihi taarifa ambazo ni za kweli sahihi lazima tuzipate kwa Roho Mtakatifu. Sasa nikasema, uh, wakati fulani, wakati tunajifunza habari za maombi kwenye amka na mapitii ya kwamba sometimes tunaomba ili tu kuboresha mahusiano. Kwa nini? From nowhere tu, mtu hawezi kukusaidia vizuri kama una mahusiano naye. Jamani, hata mimi kuna watu, mimi mtu wa Mungu wananiomba msaada na ninawasaidia, na kuna watu ambao wananiomba msaada na siwasaidii. Inategemea na mahusiano yetu kabla hujapata uhitaji. Haleluya, haleluya. Ni ngumu sana kumwomba tu mtu mmekutana naye siku hiyo hiyo. Au wewe kila wakati, ujawai kuona watu kwenye maisha yako, kila wakati akiwa na shida ndo anakutafuta, mambo yake yakiwa sawa mambo yake yakiwa mema hakutafuti, lakini kila wakati akiwa na uhitaji. Do you know hata wewe ari ya kumsaidia mtu huyo huwa iko ndogo au iko chini, tofauti na mtu ambaye mna mahusiano, mna bond, huwa kuna vitu mnavifanyaga kama ni Kiswahili kizuri kuna vitu huwa mnavifanya kwa pamoja, kuna vitu huwa mmezoea kufanya pamoja, kuna vitu huwa mnasaidiana kwa pamoja. Kwa hiyo ikitokea siku huyu mtu kweli kabisa ana uhitaji wa jambo fulani, inakuwa rahisi kumsaidia. Kwa hiyo mahusiano ya mtu na Mungu, mahusiano ya mtu na Roho Mtakatifu hayatakiwi kuwa season. Several times nimesema, this is not a program. Hii sio program maalum. Haya ndiyo maisha yetu ya kila siku. Hata tutakapokuwa camera off, tutaendelea kusoma vitabu, tutaendelea kusoma Bibilia na tutaendelea kuomba. Kwa nini? Tunatengeneza mahusiano na Mungu. Ukitengeneza mahusiano na Mungu, kuna taarifa anakupa juu ya wakati ujao, kwa hiyo unakuwa equipped, kwa hiyo unakuwa uko sawa, uko sawa tu, uko sawa tu. Unapitia storms, unapitia changamoto, kuna vitu haviendi sawa, lakini uko sawa tu, umeshazoea Mungu ananisaidiaga, Mungu ananisaidiaga, pale alinivusha, pale alinivusha, pale alinisaidia, pale nalimwita akaniokoa, pale nalimwita akaniokoa na hili. Kwa hiyo hata katika hili unakuwa tu sawa, unakuwa tu okay, ukijua kabisa Mungu atakusaidia. Atakusaidia kwani? Atakusaidia kwa sababu ya mahusiano mlio kuwa nayo wewe na yeye. Haleluya! Kwa hiyo kitabu hiki mtumishi wa Mungu ametuandikia ili kiweze kutusaidia nyakati zinazokuja kutusaidia kuweka kuweka akiba, kisha tutaendelea vizuri kuweka akiba kuweza wakati ujao. Kuna kuweka wakati mwingine kwenye nafasi ya kuweka akiba juu ya mambo ya mbele, kama ambavyo tumezoea au tunafundishwa, tunaambiana wakati mwingine bwana, kuna UTT mara sijui kuna nini, jihifadhie bwana hela zako, kuna leo na kesho. Sasa kuna kuna uh, vitu vingine apart from money ambavyo tunatakiwa tuvi tuvi accumulate tuviweke tuvihifadhi, kama kama akiba za kutusaidia wakati unaokuja, ikiwemo maarifa. Mojawapo kati ya vitu ambavyo unatakiwa uwe navyo kama akiba kwenye maisha yako ni maarifa. Kwa nini? Tena maarifa sahihi. Kwa nini? Kwa sababu maisha yetu yamejaa wapelelezi, na unajua changamoto ya wapelelezi huwa wanakuja na taarifa. Haleluya! Na nimesema maarifa, maanake ni taarifa, lakini taarifa hii ni taarifa iliyo sahihi. Ngoja nikusomee huu mstari. Haleluya! Taarifa iliyo sahihi, kwa sababu kuna mtu anaweza akakupa taarifa, lakini ni taarifa ambayo siyo sahihi, ikakupelekea ikakupelekea, ika kwenye kufanya maamuzi ambayo siyo sahihi. Tumesema hapa madhara ya kuomba muda mrefu juu ya vitu ambavyo huna uhakika navyo. Wrong prayers re, wrong prayer uh, wrong prayer points zinakupelekea kwenye kutojibiwa kabisa, na usipojibiwa kabisa unakuwa unakuwa, una, una, unakuwa muombaji frustrated. Ukishakuwa uh, muombaji ambaye una msongo wa mawazo, maana yake baada ya muda kidogo, wewe hautaweza kabisa uh, ku <coughs> E, We hautaweza kabisa kupata matokeo unayotamani uyapate, na usipopata matokeo tu, changamoto ya kuomba mtu wa Mungu, kuomba ni kazi, na maombi yanafanya kazi, kama ambavyo nimekuwa nikisema, lakini maombi yaliyo sahihi maombi yaliyo sahihi unayatoa kwenye maarifa yaliyo sahihi. Maarifa ni nini? Maarifa ni taarifa. Kwa hiyo hakikisha kabla hujaanza mchakato wa kuomba una taarifa ambazo ziko sahihi. Tusome kitabu cha Hesabu sura ya kumi na tatu. Haleluya, amen. Taarifa tulizo nazo ndio zinatupa tuseme, maarifa yeah, maana yake ni taarifa. Hesabu sura ya kumi na tatu, Hesabu sura ya kumi na tatu. Maarifa maana yake ni taarifa, lakini taarifa peke yake haitoshi. Lazima tujue kwamba je, tuna taarifa sahihi juu ya jambo fulani au hatuna taarifa sahihi. Fungua pamoja na mimi Hesabu sura ya kumi na tatu mstari wa kwanza. Kisha Bwana akanena na Musa akamwambia, tuma watu ili waende wakaipeleleze nchi ya Kaanani ni wapayo wana wa Israeli. Wanataka kwenda kwenye nchi ambayo Mungu amewaahidia, nchi iliyojaa maziwa na asali. Lakini Mungu anamwambia Musa, mm -mm -mm, usiende mahali ambapo upajui. Usiende mahali ambapo upajui. Kila wakati unapotoa mguu wako kwenda sehemu, hakikisha unaenda mahali ambapo unapajua. Mstari uh, mstari wa pili, tuma watu ili waende wakaipeleleze nchi ya Kanaani, ni wapayo wana wa Israeli, katika kabila ya baba zao mtamtuma mtu mmoja, kila mtu na awe mkuu kati yao. Mstari wa tatu, basi Musa akawatuma kutoka nyika ya ya Parani kama alivyoagizwa na Bwana. Wote walikuwa ni watu walio vichwa vya wana wa Israeli. trust me, wote hao walikuwa wako vizuri, wana akili timamu na ni viongozi wa makabila, ndio wakatumwa sasa kwenda kuipeleleza nchi ambayo watale, wataleta taarifa iliyo sahihi kwa watu ili watu wajue wanaenda Kanaani au hawaendi. mstari wa tusisome hayo majina yote, tuta tutachoka. Mstari wa kumi na saba Musa, akawapeleka ili waipeleleze nchi ya Kanaani. Tunasoma Hesabu sura ya kumi na tatu mstari wa kumi na saba Musa akawapeleka ili waipeleleze nchi ya Kanaani, akawaambia, pandeni sasa katika Negebu, mkapande mlimani mili. Mstari wa kumi na nane mkaitazame nchi ni ya namna gani, na watu wanaokaa ndani yake, kwamba ni hodari au dhaifu kwamba ni wachache au ni wengi. Haleluya! Watu wa Mungu hapa wanataka kupiga hatua ya maendeleo juu ya kesho yao, juu ya kesho yao, wanataka kupiga hatua ya maendeleo lakini hawakutaka kupiga hatua bila taarifa, na Mungu akawasaidia akamwambia kiongozi wao, tuma watu wakaipeleleze nchi haleluya. Mkaitazame nchi. Mstari wa kumi na nane: mkaitazame nchi ni ya namna gani, na watu wanaokaa ndani yake, kwamba ni hodari au dhaifu, kwamba ni wachache au wengi. Mstari wa kumi na tisa: na nchi wanayoikaa kwa, kwamba ni njema au mbaya, kwamba wanakaa katika matuo au katika ngome, nayo nchi ni ya namna gani kwamba nchi ya unono au njaa, kwamba ina mis, ina msitu au sivyo. Iweni na moyo mkuu, mkayalete matunda ya nchi. Basi wakati ule ulikuwa wakati wa kuiva zabibu za kwanza. Basi wakapanda wakaipeleleza nchi toka jangwa la Sini hata Rehobu mpaka kuingia Hamathi. Mstari wa ishirini na mbili: wakapanda katika Negebu wakafika Hebron na Ahimani na Sheshai na Talmai wana wa Anaki walikuwako huko, nao Hebron ulijengwa miaka saba. Mstari wa ishirini na sita no, tusome kwanza mstari wa ishirini na tano Haleluya, ninaluka kwa sababu kuna mahali ninataka kufika. Mstari wa ishirini na tano Wameshatumwa sasa. Biblia inasema hivi, wakarejea baada ya kuipeleleza nchi, mwisho wa siku arobaini. Upelelezi ulichukua siku arobaini ili tu kupata taarifa. Nimekuambia hapa, Mithali sura ya nne mstari wa saba biblia inasema kwa mapato yako yote jipatie maarifa. Manake pia upatikanaji wa taarifa ni gharama, na ndiyo maana nimekuambia usikubali kupewa kitu chochote cha msingi na mtu au na watu kitu cha kukusaidia kwenye maisha yako bure. Uaga havidumu, uaga havifanyi kazi. Once a beggar, is forever a beggar. Kwa kadi ambavyo unazidi kuomba, naomba kodi nisaidie, naomba nini nisaidie, naomba kila siku, utakuwa mwombaji. Kwa hiyo jitaribu, yani sio mwombaji wa kumomba Mungu, yani utakuwa ombaomba. Ndio maana kuna mtu mmoja alisema hivi, usipomwomba Mungu utakuwa ombaomba omba. yani utawaomba watu wengine vitu ambavyo Mungu wako angeweza kukupa mstari wa ishirini na tano wakarejea baada ya kuipeleleza nchi mwisho wa siku arobaini yani kupeleleza tu peke yake siku arobaini wa Haleluya wakaenda wakafika kwa Musa na Haruni mstari wa ishirini na sita na kwa mkutano wote wa wana wa Israeli katika jangwa la Parani huko Kadeshi Wakawa, wakawaletea habari wao na mkutano wote wakawaonesha matunda ya nchi. Wameshapeleleza, wana majibu sasa. Majibu haya habari, Biblia imeita habari, ndiyo taarifa. Yaani wanatoa feedback, wanatoa mrejesho. Haleluya! Wanatoa mrejesho wa taarifa walizonazo ili kuiendea kesho yako, ili kuweza wakati ujao wa mtu wa Mungu. Unahitaji kuwa na taarifa fulani ili kuomba maombi yaliyo sahihi unahitaji kuwa na taarifa fulani je taarifa ulionayo mtu wa Mungu ni sahihi ni ya kweli inakusaidia kupiga hatua mbele au inakusaidia kupiga hatua kurudi nyuma mstari wa ishirini na saba wakamwambia wakisema tulifika nchi ile uliotutuma hakika yake ni nchi yenye wingi wa maziwa na asari ripota wameanza kutoa taarifa na haya ndiyo matunda yake, wakaanza kuwaonyesha matunda. Mstari wa ishirini na nane, lakini watu wanaokaa katika nchi ile ni hodari, wakaanza kujitisha wenyewe, na miji yao ina maboma nayo ni makubwa sana, na pamoja na hayo tuliwaona wana wa Anaki huko. Amaleki pia anakaa katika nchi ya Negebu na Mhiti na Myebusi na Mwamori wanakaa katika milima ya Mkanani. Wanapewa CV, wanapewa ripoti ya mji ule waliotumwa kupeleleza, na hawa makabila yote yanayotajwa hapa ni maadui zao. Lakini kumbuka hapa juu tu kidogo wamesema hivi, kwa kweli ile nchi ni nzuri, ina maziwa na asali, lakini sasa Mhivi, Mieusi, Mwamaleki pia wako humo. Maana yake pale pale kuna taarifa mbili ambazo zina mkanganyiko kidogo, kuna taarifa nzuri na taarifa mbaya hapo hapo. Tumetoka kuipeleleza nchi ya hadi aise, ina maziwa na asali, lakini wana waanaki wapo humo, wa Amaleki wahiti wa hivi maadui zao wote wapo humo. Mstari wa 29 uh, uh, Amaleki anakaa katika nchi ya Negebu na Mhiti na Myebusi na Mwamori wanakaa katika milima na Mkaanani anakaa karibu na bahari kando ya ule ukingo wa Yordan. 29 30, karibu Kalebu akawatuliza watu mbele ya Musa, akasema, na tupande mara tuita malaki, maana twaweza kushinda bila shaka. mstari wa 31, bali wale watu waliopanda pamoja naye wakasema, hatuwezi kupanda tupigane na watu hawa, maana kwa maana wana nguvu kuliko sisi. Haleluya, haleluya. Watu hao walitumwa kwenda kuipeleleza nchi nchi ambao wataiendea kesho yao, yaani kwa namna moja ndio walikuwa wanatengenezewa namna ya kuiweza kesho yao, maana hawakuwa na alternative. Lazima tu, your future one day will be your present. Lazima tu, kesho yako ipo siku itakuwa halisi sana, huwezi kuikimbia. Haleluya, huwezi kuikimbia, lazima tu ujitengenezee mazingira, you should equip yourself to master chochote ambacho kitaendelea au kitatokea kesho. Bwana Yesu asifiwe! Lakini sasa huwezi kuiendea kesho ambayo huna taarifa nayo ndio maana unakuta kila kitu wewe you are surprised, kila kitu wewe kinakukuta by surprise. Yani huna hata taarifa moja ambayo Roho Mtakatifu amekuambia kesho. Tumesoma hapo kwenye Zaburi, utasikia sauti nyuma yako ikikwambia njia ndio hii ifuate. Biashara unayotamani kufanya kesho, kazi unayotamani kufanya kesho, shule unayotamani kupeleka watoto wako kesho, kitu chochote unachokifanya kwa ajili yako, kwa ajili ya ndugu zako, kwa ajili ya huduma, kwa ajili ya watoto kwa ajili ya kesho. Are you sure taarifa hiyo ni ya kweli? Are you sure ni sahihi? do you know? Little wrong step itakupelekea kwenye toto mesi ya muda mrefu sana. Wakati mwingine makosa ambayo tunaugulia au tunayo au tumeyapitia yalitokana na hatua moja ndogo tu ya kuondoka nyumbani kwako, ukaenda kwenye nyumba ya mtu ukamwelezea juu ya jambo. Mtumishi wa Mungu jana alikuwa anafundisha uh, kwenye ibada ya wanawake, akasema hivi why don't you share your things With God. Kwa nini usifuate njia za Mungu? Kwa nini wewe unatoka, unatoka na mambo yako unakwenda kumweleza mtu mwingine na unakuta bahati nzuri yeye naye pia hawezi kuyahendo kwa sababu kama ni ya kwako na amekushinda na umemwambia mtu mwingine kwa hiyo lazima ujue hata yeye mwenyewe yatamshinda pia atayahamisha. Kwa hiyo lazima ujiulize kitu ninachokifanya leo, my future, my future. Yaani kitu ambacho nahisi kiko mbali sana will soon be a present. Je, nitaipenda future yangu? Je, ikifika sasa ndiyo leo, kwa mambo ninayoyafanya leo yanayoelekea kwenye kesho yangu, kwa namna ya maandalizi niliyo nayo ya kesho yangu, je, will I love my future? Kwa nini wala future haiko mbali kama unavyofikiria. Haleluya. Mm -hmm. So future pia inatulazimu tuwe na taarifa sahihi, mtu wa Mungu. Wakati tunamalizia kipindi chetu, wapi wewe unapata taarifa sahihi juu ya kesho yako? Where do you get it? Nani anakuambia? Ah, nimesikia mwaka huu kuna njaa. Nani amekwambia? Nani amekwambia huu ni mwaka wa njaa? Taarifa unazozipata, unajua taarifa zinatupelekea wapi? Changamoto ya taarifa. Taarifa inatupelekea kwenye mahali panaitwa hivi ku make decision. Hakuna mtu anaye make decision kama hana taarifa fulani fulani. Do, do you know? Do you know Biblia inasema hivi kwenye kitabu cha Esther sura ya kwanza pale, mfalme alimuona Esther na anamjua, mke wake ni mzuri. Biblia inasema hivi akatuma maakida saba wakamuite Esther. Esther wakati anatoa lile jibu la kwamba siji, mfalme hakusikia, bali mfalme aliambiwa na wale maakida wale, Esther amesema hivi haji. Kwa hiyo mfalme aka make decision kwa habari ya kusikia sema za ukweli. Esta hakumwambia mfalme usoni, bwana, mi siji, mimi niko huku na wanawake wenzangu kwenye behewa tunapata. Yani mfalme hakusikia direct kutokea kwa Esta, ila alisikia kutoka kwa wale maakida aliyowatuma. Watu wanaokupatia taarifa juu ya kesho, juu ya ndoa, juu ya kazi, juu ya huduma, juu ya biashara, juu ya kesho Are you sure, wanakupa taarifa sahihi? Kwa sababu watu wakatumwa kuipeleleza nchi, watu hawa wakagawanyika kwenye makundi mawili. Mmoja akasema hapana, wale watu wana nguvu kuliko sisi wana askari vikosi vikosi. Kwanza kuna wana wa Anaki huko, ni warefu kupitiliza, kuna manefili huko, kuna waamaleki, taifa Mungu alipendi kila siku. Yani anasema mimi na vita na waamaleki kizazi baada ya kizazi mpaka leo. Yani kule kuna shida, hatuwezi. Lakini mtu mmoja karibu akasema hamna, inawezekana, inawezekana kabisa. Jamani, sawa, wale wapo, lakini pia asali na maziwa vipo. Kwa hiyo, wewe unaamua kwenda kuiendea future yako. Unachukua taarifa ya nani? Taarifa ya wale wengine wapelelezi wengine waliosema hii nchi inashindikana. Some of us hata ndoa hatuna hata mpenzi hatuna, lakini mafundisho tulio nayo juu ya mume juu ya mke, it's weird. Hatuwezi kuiendea hiyo nchi ya ahadi kabisa. Ndio maana hata tukipewa hatuwezi kumiliki. Do you know, kupewa ndoa na kumiliki ni vitu viwili tofauti. Kupewa kazi na kuimiliki ni vitu viwili tofauti. Kupewa huduma na kumiliki ni vitu viwili tofauti. Mungu ameshawapa wa Israeli, nchi iliyojaa maziwa na asali, lakini ili kuimiliki, ili walazimu wao kupigana. Kwa hiyo ili kumiliki kazi, kumiliki biashara, kumiliki ndoa, kumiliki huduma, huwezi kukimbia vita. Ila kupigana vita pia inategemea na maarifa ulionayo. Bwana asifiwe. Maarifa yanakusaidia kujua adui unampiga au umpige, adui unamsemesha au umsemeshi, unamwangalia au unamwignore. This morning, mtu wa Mungu Kabla tujaingia kwenye maombi ask ask yourself, una wasiwasi na future? Una wasiwasi na wakati unaokuja? You oh, you are fine and okay. Are you contented enough? Uko sawa, uko vizuri, au kila wakati una mashaka, hujui nini kitatokea kesho, hujui yani, unaishi tu. Anasema e, Mungu anajua au Mungu atasaidia itakavyokuwa. Bwana Ayushua unauhakika. Kitabu cha Mithali sura ya thelathini inaanzia, tutasoma kesho pale. Kuna watu Mungu anasema watu anawapenda. Yaani, kuna vizazi kama vinne pale Mungu anavipenda vinavyofanya kazi eh. Tunamkuta ndugu yetu pale chungu, huwa anajiwekea akiba wakati wa hari, hana kiongozi, hana mume chungu, hana mke, hana akida, hana kuhani, lakini future yake iko so secured. Mtu wa Mungu, maarifa ulio nayo sahihi kuhusu kazi. Do you know, kuna mtu anakueleza madhara ya kuajiriwa mpaka unaandika barua unaacha kazi, unaamini ukienda kujiajiri vitu vitakuwa vizuri. For your surprise, how are you doing hapa? kuna mtu anakuelezea kuhusu biashara, let's say biashara zetu, uh, za wenzetu wa, wa network marketing. Anakueleza anakueleza anakueleza mpaka unachukua hatua, unaenda kufanya tatizo la taarifa tatizo la taarifa lililo gumu, yani changamoto kubwa kwenye taarifa. Ndio maana nimesema hivi, watu wangu wanaangamizwa kwa kukosa maarifa. Maarifa kwa lugha nyepesi sana ni taarifa, lakini taarifa imegawanyika sehemu mbili: taarifa iliyo sahihi na taarifa ambayo sio sahihi. Unaijuaje sasa hii ni taarifa sahihi, au hii taarifa sio sahihi? kwa mahusiano yako na Roho Mtakatifu na Mungu ambaye umeyajenga kwa muda mrefu. Mahusiano yaliyojengwa siku mbili tatu yana kitu ambacho kina, yani, tunasema huwezi kutesti loyalty kwa ushoga wa, mia, wa mwaka mmoja au miaka miwili. Mtu ambaye mimi nimekuwa naye for years, vitu ambavyo nimefanya naye kwa miaka mingi, trust ambayo tumeibuild kwa muda mrefu, ni tofauti na mtu ambaye ameibuka tu from nowhere akaonekana kama ana interest na mambo yangu, akanisogelea karibu, sasa tutakuwa tuna mahusiano, lakini hakuna strong bond kama tu ambayo ninayo na mtu wangu kwa muda mrefu. Na ndio maana kwako, Mungu asiwe kama spare tire. Haleluya! unamchukua tu unamtumia kwenye shida, alafu unamwacha mpaka kesho tena. Ukipata shida nyingine, unaenda unamchua. So God feels like, kumbe mimi kwa huyu mtu it's like a spare tire. Je, una, una taarifa sahihi juu ya kesho yako? Je, can God visit you na kukwambia don't do it? Zaburi ya 32 mstari wa 8, anasema nitakufundisha, nitakuelekeza, jicho langu likikutazama. Anakufundisha kweli kweli kweli jana, mtumishi wa Mungu akafundisha pale kwenye ibada ya wanawake akasema, wale wote ambao eh, ni, ni masingomaza uh, kina baba wamewakimbia, Mungu amejitolea pale kwa hiari kabisa kuwa baba eh, wa, wa, wa watoto wao. Maana yake Mungu sana anawafundisha. Pia anasema watoto wako watafundishwa na Bwana. Je, wako kwenye nafasi ya kusikia? Kwa sababu bia anasema hivi nitakufundisha na kukuelekeza njia ile upasao kuiendea. Unafundishika? Una, yani mtu anaweza akakufundisha Ukaelewa like huyu anayenifundisha sasa ni Mungu. Je, Mungu akikwambia no, unaweza ukajua kabisa kwamba hii ni no, Mungu hataki. Mungu akikwambia yes. Are you sure? Are you you sure kwamba hilo jambo Mungu anakusupport? Hallelujah. Hallelujah. So mioyo yetu asubuhi ya leo, bibia inasema hivi, anenaye kwa lugha hasemi na watu, anazungumza mambo ya ujazayo moyo wake. Mahali pengine bibia inasema hivi, anenaye kwa lugha anaijenga nafsi yake, anaijenga nafsi, nafsi, nafsi. Kwa sababu mwanadamu ana roho, mwanadamu ana mwili, mwanadamu ana nafsi, lakini nafsi ndio dili la mjini, kwa sababu nafsi ndo ina mawazo, nafsi ndo ina utashi, nafsi ndo ina hisia. Nampenda nani, nani simpendi? Kwenye nafsi ndio na convictions yani, ile uh, you just convicted you just convicted You're just convicted. ulisha Un kusoma hii story kwenye Biblia uh, Paulo um, akawaambia wale watu I say tusipande hii merikebu leo in my heart I'm just nina conviction tu. Biblia ya Kiingereza imetumia neno conviction pale, niko tu convicted kwamba safari hii ina shida Tutapata shida huko katikati. So are you convicted enough? Moyoni mwako kuna conviction ya kutosha inayokuambia inayokupa go ahead? Yes, unaiona green light do you see green light? So the more mtu ana speaking tongues zaidi sana, mtu anavyonena kwa lugha, anavyomjenga mtu wake wa ndani, ndivyo anavyotengeneza bond. Ukiachia sadaka, ukiachia kusoma neno, ndivyo anavyotengeneza bond na Mungu. Kwa hiyo in case of anything, Mungu anakwambia no, don't Je, hujawahi kutaka wewe kwenda sehemu? Hujawahi wewe kutaka kupanda chombo fulani cha usafiri. Una sababu, una sababu ya kushikika lakini moyoni mwako safari inakataa. Hujawahi wewe kutaka kunua property. You have money, you have everything, but something within you is slowly saying no. We hujatamani we, we hujawahi kuona mtu anakupenda na kuchekea, anataka kuwa rafiki yako, kila kwenye misheni yako yuko hapo kwenye viatu, kila mali anakusogelea lakini kila ukimwangalia unasema mm, sijui yani kwa nje huyu dada huyu kaka hajanikosea chochote, lakini ndani yangu kuna kitu kinakataa. Huku mjini wanasema mimi, damu yangu na yule mtu havipatani. Hawana sababu yoyote, hawajawahi kugombana, lakini kuna kitu tunakita conviction, msukumo wa ndani usioweza kuzuilika unaokupa red light au green light. Juu ya jambo fulani tunaupataje? Tunaupata kupitia mahusiano ya karibu sana na Mungu na Roho Mtakatifu kwenye kutusaidia ku make decision. Life is all about decisions. Saizi umeamka, unanisikiliza, umeamua kuamka, ungeweza kulala. Kuna mtu mwingine unajua saizi amelala, na nikwambie zaidi, kuna mtu mwingine hajalala, lakini ana chati Samue na kuna mtu mwingine saizi anapika maandazi ya kufutulia, si unajua tumefunga na tutafungua saa moja usiku lakini ameanza kupika saizi. Hanisikilizi. Kwa nini? Maisha ni maamuzi, lakini maamuzi, sisi hatuamui sisi. Maamuzi tunaamliwa. Tunaamliwa na nini? Tunaamliwa na taarifa tunazozipokea juu ya jambo fulani. Taarifa, una taarifa sahihi? A, mchungaji, nitajuaje sasa kama hii shule naetaka kumpeleka mtoto wangu ni shule sawa au sio sawa? Kanisa naloenda ni sawa au sio sawa? Mtumishi wa Mungu naye msikia ni sawa au sio? Mwingine na mastori tu ya barabarani haendi kanisani na nasema jamani, tunakutana siku hizi arobaini, tunakutana milenia mtawa pale saa kumi na nusu, pitia na maombi pale. Mi pasta toni simwelewagi. kwa niwahi kusikia ule jamaa free? Uliwahi kusikia nani alikwambia? Je, ulimkuta kwa ao freemason? Amna, ila anaonekana kama anaonekanaje? So kuna mtu anamake uh, mawazo yetu yanatupelekea mahali pa ku na do you know, direct or indirect, kila baada ya sekunde moja sekunde mbili tuna make decision. Na mbaya zaidi eji ambayo tuko macho, unaniangalia mimi saizi, ni eji ambayo tuna watoto pia wadogo wadogo, kama anaweza kuomba mtoto wako anaweza kuombea chakula tu. Kwa hiyo wewe kama baba wewe kama mama upo kwenye mahali ya ku, mahali pa kudecide, almost everything kinacho kuhusu wewe mumeo mkeo, ndugu zako na watoto. Kwa mbele yako kuna buffet la decisions kila baada ya dakika kumi. Niongee na nani? It's a decision. Nisiongee na nani? It's a decision. Nitoe hela hapa? It's a decision. Nisitoe hela hapa? It's a decision. Nitapeliwe? It's a decision. Nitapeliwe ni, everything is about deciding, kila kitu. Lakini sasa, mtu wa Mungu, mtu anatokea wapi kudecide? Anatokea kwenye mawazo. Mawazo yanatokea wapi? Yanatokea kwenye taarifa. Na hizi taarifa sasa, lazima ziwe sahihi, na sisi hatuwezi jambo lolote bila msaada wa Roho Mtakatifu, na ndio maana ni muhimu ukawa na hichi kitabu, mtu wa Mungu. Yote yanayokuelezea sijayatoa kichwani, yapo humu ndani. Unawezaje kupata mawazo yaliyo sahihi? Unawezaje kupata taarifa iliyo sahihi? Kesho tutaanzia hapo, unawezaje ku action unaishi kesho kama leo, ili kesho ikifika, ndoa yako ina amani, familia yako ina amani, moyo wako una amani. Kitabu hiki mtumishi wa Mungu ameandika kila kitu humu ndani, ndo ameelezea ame, kwamba mawazo yanatokanaje na taarifa unapataje taarifa za sahihi. Tumesoma hapa kwenye hesabu sura ya kumi na tatu muda wetu umeenda, acha tuombe. Uh, tunasoma hesabu sura ya kumi na tatu nenda kasome kwa wakati wako, utagundua kwamba wakatoa taarifa za aina mbili tofauti moja ilikuwa taarifa wrong, nyingine ilikuwa ni ilikuwa taarifa sahihi. Watu wa Mungu aliyeamua kuchagua kuogopa akaogopa. Baba, katika jina la Yesu Kristo mwana wa Mungu aliye hai, tunakushukuru kwa ajili ya asubuhi ya leo ambayo umetupa nafasi ya kujifunza neno lako juu ya kuiweza wakati ujao. Pasipo wewe, sisi hatuwezi gaa neno lolote. Pasipo revo msaada, revo wako, sisi hatuwezi kitu chochote. Ni lazima salama utusaidie i kwa hiyo ni lazima utusaidie Shata. Utusaidie Bwana, utusaidie Bwana, maana pasipo wewe sisi hatuwezi kitu chochote, sisi hatuwezi jambo lolote. Utusaidie katikati utusaidie. Katikati ya taarifa nyingi zinazoendelea, huu mioyo yetu mioyo yetu Bwana, niweze kujua nini cha kufanya, nini cha kutofanya katika jina la Yesu, taarifa ipi tuende nayo, taarifa ipi tusiende nayo, muishe mtu wetu wa ndani, Roho Mtakatifu anayeishi ndani rakasekeremotandaaau haleluya. Ili kuweza wakati ujao, kwanza, inawezekana kabisa kuishi maisha ambayo hayana suprizi, kanidanganya, nimetapeliwa, jamani, mwanangu kaumwa, sijui nini. Inawezekana kabisa kila wakati Roho Mtakatifu kuweza kukupa taarifa ya nini na nini kinaendelea, ila tengeneza mahusiano, mahusiano ya kudumu. Usiwe na mahusiano ya msimu, kama tu watu wa kawaida. Tukiwa na mahusiano nao ambayo hayako stable, wanatusaidia ila kwa machale, sembuse Mungu. Kwa lazima tutengeneze mazingira ambayo every time Zaburi ya 32 mstari wa nane itakuwa rahisi kutimia. Biblia inasema nitakufundisha, nitakuelekeza, jicho langu likiwa linakutazama. Na unajua jicho la Mungu likisha kutazama, you are safe. Yote ambayo nayazungumza siyatoe kichwani. Mtumishi wa Mungu ameandika, nifanyaje sasa niweze kupata taarifa sahihi? Nifanyaje? Ninafanyaje ili kumsikia Mungu? Nina uhakika gani katika hili aliyoniambia ni Mungu? Amesema. Baba, katika jina la Yesu, Jina lako Baba libarikiwe. Asante kwa kuwa wewe ni Mungu mwema na ni Mungu mzuri. Ninakushukuru Baba yangu kwa ajili ya ndugu zangu hawa ambao wametenga muda wao wa thamani na kunisikiliza. Katika jina la Yesu, ukawasaidie kumuuisha mtu wao wa ndani, ukawape shauku na hamu ya kulisoma neno lako na kukuelewa, na kuisikiliza sauti yako na kuielewa, katika jina la Yesu. Utakapowaambia nenda, wakasikie; utakapowaambia wasiende, wakasikie pia. Ukafungue masikio ya ndani na nuru na kwenye macho ya mioyo yao yaweze kutiwa nuru ili waweze kukuona na kukusikia. Ukawatunze ukawahifadhi ili wasiweze kukosea kwenye kumeki kila aina ya decision kwenye maisha yao. Ukawatunze ukawahifadhi wasifanye chochote wakakosea katika jina la Yesu. Ukabariki hatua zao. Biblia inasema neno lako Bwana ni taa ya miguu. Ukawasaidia neno lako watakalo kuwa wanalisoma mara kwa mara likamulike mahali ambapo miguu yao inapita na wakawe salama katika okay, jina la Yesu. Namba unazoziona hapo, mtumishi wa Mungu, kwenye screen ni namba unazoweza kutumia kutoa sadaka. Usimkope Mungu, mtu wa Mungu, tunajua songesha mpaka sasa wanaelekea kupeleka mahakamani wamechoka. Lakini mtu wa Mungu usikubali kudaiwa na songesha, kudaiwa na Mungu. Usiingie nyumbani mwa Bwana mikono mitupu, sio vizuri. Kwa hiyo hakikisha unatoa uh, sadaka yako kwa session nzuri ambayo tumekuwa nao siku ya leo. Pata nafasi soma kitabu cha Hesabu sura ya kumi na tatu utaona pale kuna taarifa mbaya, kuna taarifa nzuri. Sura ya kumi na nne watu wakaamua kwenda na taarifa ya kuwatia moyo, taarifa ya kuwa encourage. Wakauendea mji, wakapiga taifa baada ya taifa, wakakonka. Biblia inasema hivi, Mungu akiwa upande wetu, ni nani aliye juu yetu? Lakini hakikisha jambo moja tu, hakikisha Mungu yuko upande wako. Neema ya Mungu ikutunze, ikusaidie. Shalom asante kwa kuwa pamoja na mimi kuanzia mwanzo mpaka mwisho wa ibada hii usiache kuomba usiache kumtafuta mungu na kama umebarikiwa na maneno haya unaweza kutoa sadaka yako kupitia namba zifuatazo 0659687569 au 0753085789 shalom