Shalom mpendwa wa Bwana, this is Mama PT na leo na kukaribisha tena kulisikiliza neno la Mungu. Biblia inasema maneno yangu ni roho na uzima. Neno hili lina uwezo wa kufufua tumaini na kuleta faraja moyoni. Huenda upo kwenye dhoruba au mawingu mazito, lakini kuna neno la Mungu lililo hai linaloweza kutuliza mawimbi na kukuletea amani. Leo karibu. Haleluya! Fungua pamoja na mimi Hesabu sura ya kumi na tatu, tusome pale Haleluya, amen. Kuweza wakati ujao, ni lazima tuwe na maarifa sahihi juu ya wakati huo tunaouendea. Maarifa ni nini? Maarifa ni taarifa, maarifa ni habari, habari ulionayo juu ya wakati ulioko mbele yako. Jana nilikuwa na mama, nilikuwa naongea na mama yangu Mamangu mzazi kabisa, yuko mbali, anaishi mbali sana na mimi, akawa amenipigia simu. Na unajua kama walivyo wazee wote wa taifa hili, wanapenda kujipanikisha kwao. Mamangu akawa amenipigia simu, akaanza kunieleza mambo kadha wa kadha. Baada ya salamu pale, nikamwambia, basi mama, sawa, mimi nipo kwenye majukumu ya kila siku, nafikiri tuongee baadaye. Hapana, kuna taarifa nataka nikupe. Nikamwambia alright, na kusikiliza, bi mkubwa, unasemaje? Yani huku tumepata taarifa kutoka kwa mwenyekiti <laughs> Yaani mwaka huu kuna njaa sana. Mpaka nikaanza kucheka, mama. Kuna njaa wapi? Kweli kabisa ni true story. Jana yani yesterday ananiambia yani kuna njaa sana mwaka huu. Koja kufanya, hebu nitumie na kasa well, all right, all right. Kuna makiba nikamwambia all right, swala dogo. Ungependa kuwa kama na shingavi. Ah, kanitajia hicho kiwango nikamwambia mama. Kwani hapo kwa nyumbani mpo angapi mtu wa Mungu? Mimi kwetu ndo wa mwisho. Na kwetu mamangu kama ana wajukuu wengi ni wawili. Sasa kile kiwango alichonitajia, na ana wasiwasi kweli. Hapana, hapana, hapana mama mchungaji, hapana, usilete mambo yako hapa. Huu ni mwaka wa njaa, lazima tuwe makini. Yani njaa haijafika lakini yeye tayari yuko makini, na katika bajeti aliyoniandikia, anasema angepata walau magunia matano ya mahindi na magunia saba ya mchele. Pale nyumbani yuko yeye na kaka zangu tu wawili, na kula tu kabla ya mfungo, kula tu huwa ni changamoto, yani huwa hawana moods za kula. Lakini kasema haya maono kambi, lakini mama, samani nani kakueleza kwamba mwaka huku, lolote la macho hana, yani hana kabisa, anaona kila kitu vizuri, yani hata hela zake pale nyumbani anaziona zilipo anajua, vitenge vyake ambavyo havitumii vyote anavyona. Miwani ya nini? Hasomi, haendi shule. Haleluya! Lakini akaniambia no, rafiki yangu, Mama Lulu ameniambia huu ni mwaka wa njaa. Nikaambia okay, sawa, mama yuko hapa right. Eh, kasema tena amekuja kunitembelea, ongea naye. Nikasema right, nimefurahi, nimefurahi. Nikamwambia hivi, Mama Lulu, mwaka huu ni mwaka wa njaa eh? Mwenyekiti kasema huu ni mwaka wa njaa, nikasema kwa hiyo mwenyekiti kiti kaseka asema ni tuwe makini nema, usipinge usipinge, najua tu utakuja, una mambo yako hapa, huya sio mambo ya imani, lazima tuende kwa hali halisi, leti magunia matano. Nikasema mungu wangu Mungu wangu na kweli, mamangu alishajaa kwa sababu alijua nitafanya mgomo. Of course sitafanya mgomo, lakini sitampelekea kwa sababu huu sio mwaka wa njaa. Haleluya! kwa hiyo lakini katikati ya kuwaza, baada ya kukata ile simu, nikasema ujue, mamaangu anavaa miwani hana tatizo lote la macho, ila kuna mtu kamwambia, kamshawishi, mpaka wakaenda kupima mpaka wakajua mtoto wa jicho kajikunja. Yani yani, magonjwa ambayo mimi sijui kama yapo. Yani sikujua kama jicho lina mtoto na huyo mtoto pia anaweza akajikunja, kwa hiyo ili kumnyoosha lazima uvae miwani. Lakini pia akanieleza juu ya njaa, nikasema mwaka gani? Mwaka huu kuna njaa kali sana? Nikasema ah. wao kuweza wakati ujao inakuja pia kulingana na taarifa ulizonazo wakati huo, zinazohusu wakati unaokuja, kwa sababu huwezi kupaendea. Nilisema jana huwezi kupaendea mahali ambapo upajui, lazima uwe una taarifa. Na ndiyo maana, hebu tusome Hesabu sura ya kumi na tatu kuanzia mstari wa kwanza. Mungu akawapa wana wa Israeli nchi. Imagine, sio mai wako sio baba ako sio mama ako sio shangazi yako sio mjomba ako, Mungu amekupa kitu Mungu akawapa akawapa ile nchi, akamwambia, "Hapana, mimi nawapenda watu wangu, ninawapa nchi sio iliyotupu, nchi iliyojaa maziwa na asali. Ninawapa nchi, lakini embo tumeni watu kamwambia Musa embo embo, watume watu wakaiangalie nchi ipoje. Musa naye akaona ni jambo zuri, maisha yamejaa wapelelezi. Niamini mimi, mtu wa Mungu, hata kama hawakwambii yuko mtu wako, watu somewhere wanakupeleleza, they are always watching you, wanakuangalia wewe na vitu vyako. Ah, nimelielewa hilo jambo muda sana, kila wakati I work with precautions. Kuna watu wananiangalia, sina cha kuwasaidia, sina cha kuwapa, sina cha kuwadhuru, lakini wangependa kupata taarifa zangu. Nakulaje? nakula nini? Navaaje? navaa kutokea wapi? nani anahusika? Mtu, watu wengine wanashinda kujizuia, wanaandika hivi, nani anamvalisha mama mchungaji? hizi suti za vyama amezitoa wapi? Kwa hiyo people are after your things Aidha unapenda au upendi, wewe ni mtu wa shari au sio mtu wa shari, someone somewhere is in your life pekua pekua ling pekua ling, unakula unakulaje, unaendesha gari gani, umenunua bajaji gani saizi saizi, kiduka chako kinaendeleaje, biashara yako ya chupi, mtaji uko ule ule, au umepanda au umeshuka, na unauza chupi za aina gani? Chupi za wanaume, chupi za wanawake, au za watoto, au umeshaacha sasa kuuza nguo za ndani, labda unajiuza wewe sasa. Umeelewa? Kwa hiyo people are always yaani kuna mtu believed that so many yaani muda mrefu sana. Kwa hiyo kuna mtu kazi yake eye, yani maisha yangu ndio mission. Hana kazi hapa mjini, hajaajiriwa Tigo wala Voda, ila amejiajiri, amejikita idara ya kunichunguza. Kwani kanyoa au kafiwa? Ah ah, hajafiwa, babake yupo mama yake yupo, mai wake yupo, watoto wake kwani kanyoa? Lakini kwani kaweka ile, we, ilikuwaje akanyoa hivi mtu? Turudi, alinyoa mwezi gani hasa? Kwa hiyo wako watu wanayapeleleza maisha yetu usiku na mchana. Do you know why? Kwa sababu huwezi kukipiga kitu usichokijua. Kwa hiyo lazima ukisogelee, lazima ukisogelee kwa karibu, ukisome. That's why, sio kwamba uishi kwa kushtukia watu, lakini jitahidi as much as you can, na kwa kadri ambavyo Roho Mtakatifu atakuongoza. Do not overexpose kwa nini? Kabla wewe mwenyewe hujaji expose tayari, watu wameshajitolea kukuchunguza. Kwa nini kila siku anavaa saa nyeusi hivi? Ile saa huwa anabadilisha au ndo ile ile? Kwanza inatembea au haitembei? Kwanza ukute pale imesimama. Kwa nini? Kwa nini afu anabadilisha makava, mbona siku aliweka la njano? So people are after details of your life dot padot kona kwa kona, chakula kwa chakula. Why? because they want kukupiga you. Kwa nini? Kwa sababu huwezi kumpiga usiyemjua, until umemsogelea umemjua weakness zake na strength zake, na ndiyo maana Mungu akawapa wana wa Israeli nchi. Lakini mtu wa Mungu, do you know hakuwapa nchi ambayo haina watu aliwapa nchi ambayo ina watu tayari, isipokuwa tu alitaka wale watu waondoke watoto wake wamiliki. Kwa hiyo ikawapasa watoto wake watengeneze mazingira rafiki ya kupachunguza na kupaangalia wanapokwenda. Na ndiyo maana usiendee future ambayo huijui. Soma kitabu kuweza wakati hujao. Um ndani kuna um, kuna uh, segments mbalimbali mbali. Kuna kuweza wakati ujao kwenye uchumi. Kuna kuweza wakati ujao kwenye ndoa. Kuna kuweza wakati ujao kwenye kazi. Kuna kuweza wakati ujao kwenye malezi Do you know? Unapokuwa na kitoto kichanga kina mwezi mmoja miezi miwili miezi mitatu, namna unavyo kihendo ni tofauti kabisa, tofauti kabisa na unapokuwa na mtoto let's say ana miaka mitano mpaka tisa. Juzi nikamwangalia best friend wangu nikamuuliza ndugu yangu How old are you? Happily saying, mama I'm almost 11, kwa nikasema wow, kumbe nakuwa mtu mzima sasa. Eish, nina mtoto teenager. Yani nimelala nikiwa I, I had my small wonder. Now, I have a teenager kwa hiyo hapa katikati, kama sikuwa na mchakato wa namna nao ya ku raise a teenager. Ujua, mimi ninapenda uh, ku, uh, kunyoosha. Baba huwa anasema kuchapa, lakini si kuchapi minyoosho. Yani lazima ni kum, uh, tu, yani unakaaje bila fimbo? Bibi anasema usimnyime mtoto mapigo. Uh, ujinga umefungwa kwenye moyo wa mtoto, lakini fimbo ya adhabu sio maelezo. Fimbo kuna kuna kuna mambo huwezi kumwelezea mtoto akaelewa, fimbo. Kwa hiyo nimelala nikiwa, uh, mama wa vitoto vyangu vidogo, nimeamka asubuhi nina mtoto teenager. kwa hiyo siwezi tena kutumia fimbo. Kwa hiyo ilibidi hapa nyuma kidogo niweze kujiquip enough how to raise a teenager, nao naongeaje naye, nawezaje kucommunicate naye, maana siwezi tena kumchapa tumii. Mtoto akishafikisha ten years sichapi tena, situmii fimbo, ah, below that Uhu, kama navyopenda maombi ndivyo navyopenda. Yani, nikisafiri nikirudi, una kosa lazima nikutandike fimbo mbili, ninashumu tu, utakuwa umemsumbua dada. Haiwezekani ukawa umekaa dada kukwazika ni yani, nikisafiri one week nikirudi, wote pale nyumbani wanapata fimbo mbili mbili kwanza, kama intro yani welcome home. Yani, ha tumefanya hujafanya kitu nashumtu, utakuwa umekosea. Kuna siku uliangalia tu katuni ikazidi, maana katuni atakiwa iwe nusu saa kwa siku lazima wao, huwezi kuwa na dakika 30, uliongeza saa moja, ndio fimbo hizi. Lakini sasa nina mtoto teenager, ambapo siwezi tena kutumia fimbo, lazima niwe nina maarifa maarifa. Kwa hiyo huwezi kukimbia wakati ujao, lazima niwe nina maarifa now how to raise a teenager now he Jamani, mimi nilikuwa nakaona kadogo, kumbe kana mtoto mtu wa Mungu. Nimekualiza tangia juzi, sisi sio wadogo. Umechelewa kununua simu. Do you know? Ungekuwa umeshanunua hiyo in Phoenix, muda ungekuwa umeniona mimi miaka mingi sana h hey. Jamani, kumbe na mtoto teenager. Mimi nilikuwa najua sasa hivi hawa ni wanandoa wachanga, mimi napitii, sio wanandoa wachanga ni wanandoa wakongwe. Sasa tunaelekea levo ya kuwa ndugu. Kisha sikia jamani, wameeza kufanana, wamekuwa ndugu. Una saa una saa unamwona una kama bro. Hallelujah! Kwa hiyo sasa kuweza wakati ujao ni kuwa na taarifa. Hallelujah! Nao askari hafanyi mazoezi siku ya vita, tabia mbaya kabisa. Vita inakuja wewe ndio hivi, eh, silaha zangu ziko wapi? Hafu magwanda yangu niliweka hapa. Ah, ngoja nifanye jogging kidogo huyo vita utapigwa kabla ujaanza. Kwa hiyo inatakiwa zamani wakati mtoto wangu ana miaka saba, ana miaka nane, nianze kujifunza how to raise a teenager. Na ukishafika uh, muda kama huu tayari ameshakuwa teenager, nimeshakuwa equipped enough. Kwa hiyo situmii tena vitu ambavyo ninatumia kwa wadogo zake ambao ni wadogo. Haleluya. Mm -hmm. Na ndivyo maisha yanavyotakiwa kuwa. Kwenye uchumi lazima kuna vitu uvijue ahead kuliko unavyovijua sasa. Kwenye ndoa kuna vitu takiwa kuna taarifa uwe nazo ili uepuke shock. Unajua, kuna watu wengine wanapata shock kwenye ndoa na mahusiano katika vitu ambavyo tu mimi naona ni vitu vya kawaida kutaji. Akaniambia hey, mama, sasa hivi namshukuru Mungu nina miaka arobaini na mbili. Nikamwambia punguza umbea kadi, siku zinavyozidi kwenda unaikaribia ile sabini. Kwa hiyo sabini ndiyo kipimo. Ah, sasa hivi na arobaini na mbili mama, namshukuru Mungu. Fufura. Lord God, mimi ndama tulia. Una mikogo mingi. Punguza umbea, punguza sukari, punguza chumvi, punguza kuzurura usiku. Kunywa maji mengi. Mafuta tumia olive oili. Yaani kuna vitu ambavyo wale wole kwa uwe na taarifa nazo. The moment nafika 35. Ah! Kuna vinywaji napunguza. Kwa sababu kuna levo tumbo likishakuwa hakuna mazoezi tena ya kuliondoa, lina kataa. Yaani, <laughs> haleluya! Moya ndani wao umeanza kutusema mama wenye matumbo hivi, shida ni nini? tumeamka usiku kweli? Hapana, yaani, kuna umri ukifika hiyo <laughs> tumbo halipungui. Ndani alina mafuta lakini, umri tu, limejaa upepo, limejaa stress, halipungu, labda sana tupitishe kwa sindano chup, tufanye mzigo utoke. Kwa hiyo kuna umri, punguza chumvi punguza umbea, punguza kufuatilia mambo ya watu. Kuna majira, kwa mfano, mwaka elfu mbili na ishirini na tano, usiingie kabisa kwenye familia za watu. Umbea, umbea, kuchonganisha wanandoa, kuchonganisha ndugu. 2025, don't do that. kwa hiyo kila, ma, uh, kila wakati jiequip jitengenezee kwa kupata maarifa mama. Maarifa nayapataje? Unapata kwenye kupata taarifa au habari, lakini sasa changamoto ya taarifa na habari ndipo mali napotaka tuelekee leo, mtu wa Mungu. Haleluya! changamoto ya taarifa au habari zipo za aina mbili, kuna taarifa ambazo ni sahihi na kuna taarifa ambazo sio sahihi. Haleluya! Kuna mtu ana maarifa let's say juu ya kazi au ana maarifa juu ya biashara, na ndiyo maana kwa mfano mtumishi wa Mungu ametuandikia kitabu uh, Christians in the Business World. Ki, uh, Christians in the Business World. Sio kwamba wewe ni Mwislamu, sio kwamba wewe ni Buddha, sio kwamba wewe ni gani, wewe ni Mkristo, lakini huyajui yale mambo ya mpasayo Mkristo kuyafanya. Kwa hiyo ukikipata hichi kitabu, maana yake ni kwamba unajipatia maarifa yanayohusiana na Haleluya! Kwa hiyo taarifa hizi zinatakiwa ziwe sahihi. Swali kubwa sana ambalo nataka tudili nalo leo ni kwamba hivi taarifa, mama, najuaje? Najuaje sasa taarifa inayoipata ni sahihi au taarifa hii sio sahihi? How can I know? Huyu anayenishauri ni rafiki yangu Mama Lulu, lakini pia Mama Lulu kaambiwa ana mwenyekiti. Hao wote ni watu wangu mama. This is a eh, kingereza tunasema this is my cycle na kuna wale wanasema hivi this is my small cycle. Mimi sio mtu wa watu wengi, sio mtu hata wa marafiki wengi. Nao marafiki zangu hawa wawili. Nao marafiki zangu hawa watatu plus mimi wangu wako wanne. Baba na mama wako tano sita. Mungu Baba, Mwana na Roho Mtakatifu. Yani cycle yangu mimi ina kumi tu na hapo ameshamweka na Mungu kabisa. Kwa hiyo lakini, mama, pamoja na hii cycle ya watu wangu kumi, bado nashauriwa vibaya, bado nashauriwa vibaya. What's wrong? Kwa sababu ni kwambie mtu wa Mungu, mtu akishamaliza kukushauri, bado na wewe unayo nafasi ya kusikiliza sasa na kujua je, katikati ya haya yaliyo, ni shauri lipi ni la kweli? Ah, tusome Hesabu sura ya kumi na tatu tuanze mstari wa kwanza. Kisha Bwana akanena na Musa akamwambia, tuma watu ili waende wakaipeleleze nchi ya Kanani ni wapayo wana wa Israeli. Nimesema unapenda upendi, unapenda shari upendi shari. Someone, somewhere is always after your things. Kuna mtu yuko hapo tu kazi yake ni kukupeleleza. Kwa nini huwezi kukipiga usichokijua? Kwao kuna taarifa anazitaka kutoka kwako, ili inapofika wakati wa kukupiga akupige vizuri. Waswahili wanasema zimwi linalokujua. Haleluya. Tuma watu ili waende wakaipeleleze nchi ya Kanaani, ni wapayo wana wa Israeli. Katika kabila za baba zao, mtamtuma mtu mmoja kila mtu awe mkuu kati yao, kwao. Kabila za Israeli zilikuwa zipo kumi na mbili kwao, akanyofolewa pale mtu mmoja mmoja kwenye kila kabila ili waende kuipeleleza nchi. Haleluya! Basi Musa akawatuma kutoka nyika ya Parani kama alivyoagizwa na Bwana. Wote walikuwa ni watu walio vichwa vya wana wa Israeli. Hiyo ni Hesabu kumi na tatu mstari wa tatu. Turuke hapo, kwa sababu hayo yote ni majina na vichwa vya hao watu. Sasa twende mstari wa kumi na saba musa akawapeleka hao watu hapo juu. Kutoka mstari wa nne mpaka wa kumi na sita ni majina ya hivyo vichwa vya hayo makabila. Mstari wa kumi na saba musa akawapeleka ili waipeleleze nchi ya Kanaani, akawaambia, pandeni sasa katika Negebu, mpande milimani. Mstari wa kumi na nane, mkaitazame nchi ni ya namna gani, na watu wanaokaa ndani yake. Ndio hiyo nimekuambia hivi people always. Yani, niamini mimi, mtu wa Mungu, hata mimi na uhakika kabisa, kila napopita, napoenda, nilipo. Someone, somewhere is always after my things. Hata kama havimsaidii bibilia, inasema hivi, mstari wa kumi na nane, mkaitazame nchi ni ya namna gani wanakuchunguza sasa. Na watu wanaokaa ndani yake, kwamba ni haya kwamba ni wachache au ni wengi. Mstari wa 19 na nchi wanayokaa ya kwamba ni njema au mbaya, kwamba wanakaa katika matuo au katika ngome. Mstari wa ishirini nayo nchi ni ya namna gani, kwamba ni nchi ya unono au ni ya njaa, kwamba ina msitu au sivyo. Iweni na moyo mkuu mkayalete matunda ya nchi. Basi wapa, basi wakati ule ulikuwa wakati wa kuiva zabibu za kwanza. Kwa Musa amewatuma wale makabila kumi na mbili waende kuipeleleza nchi ambayo Mungu amewapa. Nchi gani? Nchi ya ahadi. Ukisikia nchi ya ahadi, wale watu hawakwenda kwanza, kabla hawajaipeleleza ili wapate kuwa na taarifa, watakapoiendea waweze kujua ni nchi aina gani. Kwa nini? Kwa sababu sio kwamba nchi ilikuwa haina watu, ilikuwa ni nchi yenye watu. Kwa hiyo ikabidi wajue wanapokwenda. Haleluya, amen. Mstari wa ishirini na moja, basi wakapanda wakaipeleleza nchi toka jangwa la Sini hata Rehobu mpaka kuingia Hamathi. Ishirini na mbili, wakapanda katika Negebu wakafika Hebron na Ahimani na Sheshai na Talmani wana wa Anaki walikuwako huko, nao Hebron ulijengwa miaka saba kabla ya Soani na, na Misri. Mstari wa ishirini na tatu, wakafika bonde la Eshkoli huko wakakata tawi lenye kishada kimoja cha zabibu, wakachukua kwa mti kati ya watu wawili, wakaleta makomamanga pia na tini. Kwa hiyo wakaenda kwenye ile nchi, kwa sababu Musa aliwaagiza, na by the way ilikuwa ni msimu wa kuiva zabibu. A, bia, bia, bia, nasema hivi zabibu zilikuwa zimenona kiasi kwamba kichane cha zabibu wanabeba watu wawili, mmoja huku na huku. Sio jambo hilo la leo, lakini leo nimetaka kwamba tuone ya kwamba walitakiwa waende wakaichunguze kwanza nchi wale wapelelezi, halafu walete feedback kwa wenzao wengi waliobaki huku, ili kuwaandaa na, na kuwatengenezea mazingira sahihi ya kwamba waende au wasiende. Kwa hiyo kwa kifupi zaidi, waliwaletea wali walienda kuchukua taarifa, ndio hayo ninayoita mimi maarifa ya kwamba usiende mahali usipopajua kuweza wakati ujao kunaenda sambamba, kuweza wakati ujao kunaenda sambamba na kuwa na taarifa ama maarifa sahihi ya wakati huo, kwenye kazi, kwenye biashara, kwenye ndoa, kwenye malezi, kwenye mahusiano ya kawaida kila unapoelekea hatua moja mbele hakikisha unayo taarifa sahihi. Baada ya dakika moja tu nitakujibu swali lako, ninajuaje taarifa ipi ya kupik ipi ni sahihi au ipi au ipi ambayo sio sahihi. Mstari wa 27, wakaanza kutoa ripoti. Sasa, haleluya, amen, wameshaenda Wameshapeleleza, wamepata sampo ya kuja nayo sasa wanatoa ripoti. Wakamwambia, wakasema, tulifika nchi ile uliotutuma, na hakika yake ni nchi yenye wingi wa maziwa na asali, na haya ndiyo matunda yake. Ripota huyo wa kwanza akasema asante. Uh, kiongozi wetu Musa Kuhani, umetutuma tumeenda. Sasa ripoti ya kwanza ni nchi nzuri iliyojaa maziwa na asali na tumekuja na sample. Sasa matunda haya hapa ni makubwa, kichane cha zabibu kinabebwa bigi hapa bigi kule, wanabeba zabibu tu. Haleluya! mstari wa ishirini na nane, lakini mweliona neno lakini hapo. Hesabu yes. kumi na tatu mstari wa ishirini na nane, lakini watu wanaokaa katika nchi ile ni hodari Ehe. Na miji yao ina maboma mm-hmm. Nayo ni makubwa sana. Aha. Na pamoja na hayo tuliwaona wana wa Anaki huko. 29 Amaleki anakaa katika nchi ya Negebu, Mhiti, Myebusi, Mwamori wanakaa katika milima ya Mkaanani Mka, katika milima na Mkaanani karibu na bahari kando ya ukingo wa Yordani. Wakatoa ripoti wakasema, bwana, kuna maziwa, kuna asali na matunda kama haya tumekuja nayo moja, lakini pia hii nchi kuna watu wanakaa. Ukiangalia haya makabila yanayotajwa ya ni tata, Waamaleki, Biblia inasema Mungu akasema, Waamaleki hawapendi benasema, yani anafanya nao vita kizazi baada ya kizazi. Kwa hiyo wakawambia, jamani, pamoja na kwamba tuna maziwa na asali tuna matunda mazuri, lakini nchi hiyo hiyo inawahiti maadui zao Wayebusi, ina wana Waanaki na Amaleki pia. Kwa hiyo wameleta taarifa mbili, kwamba hii ni nchi nzuri, lakini pia inao maadui zetu. Kwa hiyo tuone tutakachoweza kufanya. Mstari wa thelathini. Kwa sababu unajua taarifa inapokuja ikiwa mbaya au ikiwa ina taharuki inawaweka watu kwenye tension. Mstari wa 30 Biblia inasema hivi: Kalebu akawatuliza watu, Kalebu akawatuliza watu mbele ya Musa. hawezi kuwatuliza watu kama watu hawana wasiwasi. Kuna taarifa ukizipata tayari unaanza kuwa kwenye tension. Kuna taarifa ukiwa nazo, yani hujafika nchi ya ahadi bado, huyo miebusu hujamuona huyo, huyo mwana waanake hujamuona, lakini kwa taarifa ulizo nazo unaogopa. Do you know, kuna mtu hajaolewa leo, lakini anavyoyajua matisho ya kwenye ndoa anajitisha. Kwa hiyo huyu mtu probability ya kuoa, probability ya kuolewa iko ndogo sana, au hamna kabisa, kwa sababu tayari ana mafunuo, ana maelezo, ana taarifa juu ya ndoa. Hajawahi kuolewa, hajawahi kuoa, lakini tayari kwenye kichwa chake kuna ma image, kuna mataarifa ambayo ameyapata kuhusu ndoa yanamtisha kwa hata ukimwambia hivi, amna, haipo hivyo anasema amna, utakuwa unavumilia tu, hakuna hayo mambo, amna ma mchukaji, ungekuwa ushanenepa, unavumilia tuambia, basi haya thelathini, karibu akawatuliza watu watu mpaka wanatulizwa, maanake hapo juu kuna taarifa waliopewa, wakawekwa nafasi ya kutaruki. Ndivyo alivyo maisha yetu kila siku, kuna watu tuna panic kwa taarifa tu. Nimekupa mfano, mama yangu ameniambia huu ni mwaka wa njaa. Mtu wa Mungu ni mwaka wa njaa, kawatuliza. Kwa nini? Kwa sababu taarifa hapo juu nasema kuna Waamaleki, kuna Wahiti, kuna Wayebusi, tayari wale watu wakaanza kuogopa. Haleluya, waka, wakawaletea wana wa Israeli habari mbaya. La, mstari wa thelathini, Kalebu akawatuliza watu mbele ya Musa akasema, natupande jamani, tukaita maraki maana twaweza tu, kushinda bila shaka. Huyu ana, angalau anatutia moyo. Mstari wa thelathini na moja: bali wale watu waliopanda pamoja naye wakasema hivi, hatuwezi kupanda tupigane na watu hawa, kwa maana wana nguvu kuliko sisi. Ah, nani kakuambia? Hamjawahi kupigana nao Mmeenda tu kuipeleleza nchi, mmewaona tu, kwa nini wao? Unapeleleza kitu unasema hivi, ah, mimi nimeshaiona hii biashara haiwezekani. Mimi nishaiona bwana, hapana, ndoa ni ngumu. Ah, yani hao wanaume wasingida, nasikia ni wanapiga, wamekupiga Hapana ya, yani tu nimesikia yani, wapendaji wa siara ah, alafu unakuta mtu ni masai anarungu kabisa. Kweli mama, yani bado sijafanya chochote, anatembea na rungu. Kweli inakuwa ni ishara nzuri? Hapana, ni ishara mbaya. Kaa peke yako. Hesabu sura ya kumi na tatu mstari wa thelathini na mbili, wakawaletea wana wa Israeli habari mbaya. Nani ameona huo mstari? Hesabu sura ya kumi na tatu mstari wa thelathini na mbili wakawaletea wana wa Israeli habari mbaya ya ile nchi walioipeleleza. Mungu amekupa wa kila kutoa, kuliko kwema kunatoka kwa Mungu, baba wa mianga kwake, huko kuna vitu vizuri tu wala hakuna kivuli cha kugeuka geuka lakini hapa biblia inasema hivi hesabu sura ya kumi na tatu mstari wa thelathini na mbili wakawaletea wana wa Israeli habari mbaya habari mbaya ya ile nchi walioipeleleza wakasema ile nchi tuliyopita kati yake ili kuipeleleza ni nchi inayotawala nchi inayowala watu wanaokaa habari mbaya, mambo ya habari mbaya, imagine. Na unajua ukiwa unapewa habari mbaya inapunguza your reasoning capacity. Anasema hivi, ile nchi tuliyopita kati yake ili kuipeleleza ni nchi inayowala watu, inawala watu, nyie mmewakuta huko wanaki hawajaliwa mmekuta huko Wahiti hawajaliwa mmekuta huko Waperizi hawajaliwa, Wayebusi hawajaliwa, na nyie wenyewe mmechunguza, hamjaliwa, mpaka mmebeba chane za zabibu mmeleta, hamjaliwa. Wamemla nani? Ko, you must know, watu wanaokuletea taarifa mbaya 90% sio taarifa za kweli. Haleluya! Kuna hatua nyingi sana za maendeleo ungekuwa umekwisha kuzichukua, kama ungekuwa una taarifa sahihi, kama ungekuwa una maarifa sahihi. Tumalizie huo mstari, ni nchi inayowala watu wanaoikaa, na watu wote tuliowaona ndani yake ni watu warefu mno. Mstari wa mwisho, kisha huko tuliwaona Wanefili wana Waanaki waliotoka kwa hao Wanefili hmm tukajiona nafsi zetu kuwa kama mapanzi. Sio kama ni Bibilia yangu ndio imeandika hivyo, au hata yako. Hesabu sura ya 13 mstari wa 33: kisha huko tuliwaona wanefili wana wa anaki waliotoka kwa hao wanefili, tukajiona nafsi zetu kuwa kama mapanzi. Tukajiona tukajiona wao wenyewe tukajiona nafsi zetu kuwa kama mapanzi, na ndivyo walivyotuona sisi. Tukajiona nafsi zetu nikasema. Jana mtu ni mwili, mtu ni roho, mtu ni nafsi. Na nafsi sasa ite dangerous part, kwa sababu nafsi ina almost kila kitu cha msingi. Mwili huu ni mwili, sawa, unatusaidia kumuvu, ila una move kulingana na maelezo either yanayotoka rohoni au yanayotoka kwenye nafsi. Nao watu hao wameenda wakarudi na ripoti haleluya, wakasema hivi kule bwana, kuna watu moja mbili tatu, yaani ile nchi inakula watu kiasi kwamba nafsi zetu zimekuwa affected. Kila taarifa unayoipata ambayo ni taarifa ambayo unajua inachokifanya, ina, ina affect nafsi yako. Na kwenye nafsi nimesema several times, nafsi ndo ina kila kitu, nafsi ndo ina mawazo na, nafsi ndo ina nia, nafsi ina utashi, nafsi ina hisia Kisirani, kicheko, raha, burudani, vyote viko kwenye nafsi. Kwao nafsi yako ikiwa corrupted, inaharibu maindi yako pia, ina inaifanya hata mwili wako unakuwa affected. Do you know, kuna taarifa ukiipata saa hizi mara nyingi. Pitia anatufundisha juu ya mambo haya. Ulikuwa mzima, ulikuwa sawa, ukasema, he, mngoja niende hospitali nikacheki, wameniambia nina goita goita, halipo goita halijaonekana. Ukiangalia shingo yako iko vizuri, lakini mahali tu daktari amekwambia kuna kitu kimevimba kwa ndani, kinakutengenezea mazingira, ushaanza kutengeneza illusions. Ah, nitaenda kwenye chumba cha hospitali, watanifanya hivi, watanipasua hivi, nitaugua miaka hii, nitaugua miezi hii, baada ya hapo sio nitapona, sio nitakufa, hivi jeneza langu litakuwaje? Unatengeneza my illusions kutokea kwenye taarifa. Kwa hiyo watu wangu wanaangamizwa kwa kukosa maarifa. Maarifa maana yake ni taarifa, lakini taarifa hizi lazima ujue ni taarifa sahihi au sio sahihi. Lakini mamchungaji sasa, tusaidie, mwishoni mwa kipindi hiki tunakomaliza, nitajuaje? Nitajuaje sasa mama? Je, nikae bila kupeleleza nji? Hapana, lazima uipeleleze. Lazima upeleleze mahusiano ulionayo, ndoa ulionayo, lazima upeleleze, kesho yangu itakuwaje, kesho ya watoto wangu itakuwaje, biashara yangu itakuwaje, mahali nilipofanya uwekezaji itakuwaje? Lakini katikati ya kukusanya maarifa na hizi taarifa, hakikisha una base, unatulia na unakaa kwenye mahali ambapo ni maarifa sahihi. Haleluya! sijui kama unanielewa, mtu wa Mungu. Unakaa kwenye kupata taarifa sahihi, lakini sasa nitajuaje? Kwa sababu mimi sikwenda, mimi sikwenda nchi ya hadi. Tuliwatuma vichwa hawa, walioenda kupeleleza nchi, sio uh, sio last bones. Sio wenye usingizi. Mungu ndio wa aliyosema wachaguliwe wa vichwa. Kwa hiyo tunaamini the smart, uh, smart guys, ndo walioenda ndo leaders, ndio viongozi wetu. Sasa mama wamekuja ndo wametoa taarifa kwamba ile nchi sio ile nchi inakula watu. Ninawezaje kutoka hapa na kwenda kuweka uwekezaji kwenye biashara ambao naambiwa inakulaga watu? Ninawezaje mimi kuingia kwenye mahusiano, kwenye ndoa, kwenye hili jambo, wakati najua kabisa huku watu waga wa Analiwa, lakini nimepewa taarifa na mtu ambaye ni kiongozi, ni mtu mkubwa. Biblia inasema, Mungu akamwambia Musa, chagua vichwa. Mama nakataaje? Haleluya! Na ndipo inapokuja sasa kitabu kingine ambacho mtumishi wa Mungu ametuandikia nguvu nyuma ya kufunga na kuomba. Kwa nini tunafunga? Maana mtu mwingine hana taarifa kabisa. Why are we fasting? We are fasting kwa sababu tukiachia taarifa tunazozipata kutokea nje, na ndio maana Kalebu Uh, mstari wa 29, Biblia inasema hivi akawatuliza watu akasema, Bwana pamoja na hayo yote bado tunaweza kuipandia ile nchi. Kwa nini mmoja katikati yao aweze kuonekana kama ameelewa vizuri kuliko wengine? Do you know why? Kwa sababu ya uwekezaji wa mtu wako wa ndani. Haleluya! ukishamaliza kusikiliza taarifa ya bali, ukishamaliza kumsikiliza mwenyekiti, ukishamaliza kushauriwa, ukishamaliza kumsikiliza mchungaji, ukishamaliza kumsikiliza nani, ukishamaliza kusoma huku vitabu, What? nini kinakuwepo kwenye moyo wako? nini unasikia? nini usikii? Kwa hiyo ndipo tunapoingia sasa kwenye kufunga na kuomba. Kwa nini tunafunga? Kwa nini tunaomba? Why should we read this book? Kwa sababu nimesema mwanzoni kabisa. Haleluya. Nimesema mtu wa nje na mtu wa ndani wanafanana kimahitaji ya msingi, basic needs food shelter, clothing. Mtu wa ndani hivyo hivyo anahitaji food, anahitaji chakula. Chakula kinamsaidia mtu wa ndani. Unajua kwa nini? kwa nini? Kwa sababu mtu wa ndani ndio nje, maana taarifa nyingi zinatoka nje kuingia ndani, lakini taarifa za msingi na maendeleo za maisha yetu ni taarifa ambazo zinaanzia ndani. Roho Mtakatifu anasemaje juu ya hiyo kazi, upande au usipande, ufanye au usifanye? Je, we hujasoma vita zote ambazo mfalme Daudi alikuwa anapigana, alikuwa anauliza Bwana, niwapandie hawa watu nitawapiga? Mungu anamwambia tulia, saa hizi au usiwapandie. Usi, alikuwa hamuulizi mtu mwingine yote, Biblia inasema hivi, alikuwa anamuuliza Bwana, nipigane vita hii au nisipigane. Kwa hiyo tukishamaliza kukuletea taarifa, tukishamaliza kukuletea habari, lazima tuikute roho yako imeshiba, na ili roho iweze kushiba, kuna vitu inavihitaji kama ambavyo mtu wa nje anahitaji kama ambavyo unakula chai, ubwabwa, maharage, sijui vitu gani, ndivyo ambavyo mtu wako wa ndani pia anatakiwa kula. Haleluya! Mtu wa ndani anakula neno Unaposoma neno, ndio maana anasema usitake kulielewa. Ah, mamchungaji, mimi usielewe? Usielewe kabisa, kwa sababu neno sio kwa ajili ya mtu wa nje. Mtu wa nje hajaumbwa kuelewa neno. Mtu wa nje ameumbwa kuangalia na kwenda kulingana na anachokiona, lakini mtu wa ndani anashiba neno. Unaposoma neno, unaposoma neno linaingia kwa mtu wa ndani. Uh, nitafundisha jumanne inayokuja, inakaa mahali panaitwa subconscious mind. Neno linaenda linakaa pale, ni kama store linaenda linakaa pale, linatulia, linasubiri situation fulani, alafu linajitoa hivi, kama mtu anatapika. Wewe hujawahi kuona, unapitia situation, uko juu ya bajaji, ghafla dereva anasikia usingizi, akifanya oh, uh, akirudi hivi unasema ah, sitakufa nitaishi. Kwa nini? Kwa sababu ulishawahi kulisoma hilo neno, ukalitoa kwenye kitabu, ukaliingiza kwa mtu wa ndani, mtu wa ndani akalipokea, akaliweka kwenye mahali panaitwa subconscious mind. Kwa hiyo pakikaa ilikikaa pale, ikitokea situation, haendi tena kusoma haendi tena kusoma haendi tena kusoma lile neno nje, anatoa neno linalotokea ndani. Ndio maana kuna muda nilifundisha several weeks ago, nikasema neno linalofanya kazi ni neno ambalo umelitoa kwenye Biblia, ume, umeliamini limepitia kwenye mchakato wa imani limeingia ndani, ndio linalofanya kazi. Kwa hiyo ukifunga unamdhoofisha mtu wa nje unampa nguvu mtu wa ndani. Roho yako inasikia vizuri zaidi. Kwao ni vizuri kufunga, ni lazima kufunga. Kuna mahali Bibilia imesema hivi, namna hii haitoki. Iamini Bibilia, mtu wa Mungu. Bibilia ni kitabu cha kweli. Ikikuambia kitu Bibilia, iamini. Mimi nikikwambia kitu ambacho kina kinatokana maybe na akili zangu, experience yangu, nimesoma mpaka wapi, nimeolewa na nani, unaweza kunidoubt lakini ukiikuta neno la Mungu limeandikwa mahali, neno la Mungu ni la kuaminiwa. Kwa hiyo liamini kama lilivyo. Haleluya! Kwa hiyo ukifunga, kufunga maana yake ni kuacha kula na kunywa kwa muda fulani ili kuipa nafasi uh, roho yako kujaji vitu sawa sawa. Taarifa zinakuja nyingi, washauri tunao wengi, wengine tuna baba anatushauri, mama anatushauri, mama mchungaji anatushauri, baba mchungaji anatushauri, huyu anatushauri, huyu marafiki, marafiki zetu zetu ofisini wanatushauri, marafiki zetu kwenye nyumba wanatushauri, nyumba za ibada. Yani ukijiangalia wewe vizuri, utagundua umezungukwa na washauri wengi sana. Kwa hiyo wakati mwingine you can't even pick, nichukue ushauri wa huyu au nichukue wa huyu au nifanye lakini unapofunga, kwani tunafunga tunafunga tunaudhoofisha mwili, mwili unakuwa hauna nguvu. Na nikwambie mtu wa Mungu, mwili ukiwa hauna nguvu, roho yako inakuwa active. Roho yako ikiwa active, inakuwa rahisi sana, rahisi sana, rahisi sana kudizene. Yani kudizene, kujaji, sawa sawasawa, kutambua. Siku moja tulienda na pasta, tulienda na pitii. Ah, I won't forget this day. Tulienda na pitii kutembelea The late baba yetu wa kiroho, tukaenda tukamtembelea siku zake za mwisho akiwa nyumbani kwake siku moja, na kama kawaida yetu, tukaenda na sadaka, tukampelekea mtumishi wa Mungu. Ule sadaka akaiangalia, kwa madipu feeling, akawa anaiangalia, akasema, you guys what do you want always you are coming to see me na sadaka kama hizi, ah, what do you want Pitia akasema, no, baba, leo leo tuombee chochote. ah, baba aliongea kitu very powerful. It was maybe three, Or maybe 4 years back, uh, three and a half. Ila mpaka leo baba akatuombea, uh, mpaka leo bado kimekuwa jambo lile ni alam alam kwenye moyo wangu sana kwa sababu mtumishi wa Mungu alituombea akasema hivi. Na kabla hajatuombea akatufundisha akasema Mungu awajalie muweze kupata discernment spirit, yaani roho ya utambuzi, kuyatambua mema na mabaya, watu wema na wabaya. Sala ikaishia hapa. Kwa nini? Kwa sababu kwa kadri siku zilivyokuwa zinazidi kwenda mpaka leo ndivyo unavyozidi kumuelewa mzee wangu. Kwa nini? Kwa sababu maisha yamejaa mambo mengi, yamejaa watu wengi. Huyu ana shauri huyu, hili ana shauri hiki, huyu anasema ndoa nzuri, huyu anasema ndoa ni mbaya, huyu anasema anaenjoy na mai wake, huyu anasema anapigwa, jamani, msiolewe mkae single. Mwingine anasema hapana kabisa. Ni bora upate wa kufanana na wewe. Yaani jinsia ya wewe tu hivyo hivyo, anajua mahitaji yako. Mwingine anasema ah, bora upate kazi ya kuajiriwa. Mwingine anasema hapana kwa Kuajiriwa ni utumwa, bora ujiajiri. Mwingine anasema ah, nijiajiri? Sina mta. Yaani ni kama vile kuna mvurugano hivi maalum sana wa kuwachanganya wapendwa, kila wakati. Kwa hiyo tunapofunga haleluya, tunapofunga na kuomba tunaidhoofisha miili yetu ya nje, halafu tunampa nafasi mtu wa ndani kujaji, na nikwambie mtu wa ndani hakosei. Haleluya! vitu vingi kwenye maisha yetu, hata mimi, hata mahali ambapo nimekosea, sisemi sijaikosea. Oh, my friend, na alikuwa kijana na sasa ni kijana zaidi, nimekosea vitu vingi sana, lakini kila wakati nilipokosea jambo kuna kitu nilimpuuza mtu wa ndani, lazima tu, kuna mahali aliniambia, no, no, no, no, no. don't do that. don't do that don't say that, huyo usimwambie, huyo usimwambie. Hata nilipomwambia mtu kitu akasema ndani yangu, wakati nakiongea, Roho Mtakatifu alikuwa anasema don't don't don't, lakini kwa nimeshiba. Na tatizo la kushiba ni kwamba unamdhoofisha mtu wa ndani, anakuwa hajaji vizuri. kufunga kuomba, kusoma neno, kutoa sadaka, kuna mwimpawa mtu wa ndani, kuna mpa mtu wa ndani uh, nguvu na ndio anatusaidia sasa mtu wa ndani kuwaza vizuri. Kwa nini tuwaze vizuri? Kwa sababu matendo yetu yanaenda sambamba na mawazo yetu. Mawazo yanatoka wapi? Yanatoka kwenye taarifa tunazopokea. Inatakiwa hivi, taarifa zetu zote tuzipate kwa Roho Mtakatifu. Huu ni mwaka wa njaa, lazima Roho Mtakatifu atuambie. Huu ni mwaka wa nini, Roho Mtakatifu atuambie, sio habari tuzipate somewhere else. Kama una kitabu chako cha kufunga na kuomba, ukifungua ukurasa wa 47 Lakini nikwambie, mtu wa Mungu, leo tunaomba ombi simple sana na jepesi, the grace to fast Hallelujah, kwa sababu kufunga sio kazi rahisi, miili imezoea kula. Biblia yenyewe tu inasema hivi, tumbo ni kwa chakula. Nitafutia andiko hilo, tumbo ni kwa chakula na chakula ni kwa tumbo. Kwa nini, mama mchungaji, kwa nini mpaka nifunge ndio niweze kuwa attended vizuri na ulimwengu wa roho? You are very correct Biblia inasema hivi tumbo ni kwa ajili ya chakula na chakula ni kwa ajili ya tumbo. Kwa hiyo hata viumbe kwenye ulimwengu wa roho na Mungu mwenyewe anajua hivi mwanadamu anatakiwa kula, na ndiyo maana kuna mahali Yesu akamjibu Ibilisi akamwambia hivi, mm -mm, mtu hatoishi kwa mkate tu. Ile sentesi maana yake hivi, ndiyo najua mkate unaniwezesha kuishi, means I need physical food. Mtu hatoishi kwa mkate tu, lakini, bali katika pia kila neno linalotoka kwenye kinywa cha Bwana. Maanake mtu alikuwa anamaanisha pale, mtu anaishi kwa chakula cha kiroho, lakini pia na katika kila neno, manake na chakula cha kimwili na cha kiroho. Kwa hiyo ukiniuliza hivi, kwa nini mama mchungaji, lazima nifunge kwanza? Kwa kwa kwa kwa sababu hii, hapa tumbo, tumbo ni ni kwa chakula chakula, na hiyo chakula kwa kwa, Mungu mwenyewe anajua unatakiwa kula kula kabisa. Kwa hiyo in case natoka wapi aa Wakorinto wa kwanza sura ya sita mstari kumi na tatu aya tusomee, vyakula ni kwa tumbo, vyakula ni kwa tumbo Wakorinto wa kwanza sura ya sita, sura ya sita andika hapo mtu wa Mungu andiko la kukufariji. Tukimaliza kwa rezima ile siku ya kwanza unalipata pale, unatupiga nalo status sawa, tukimaliza kwa rezima tupe andiko la kutupigia status. Wakorintho wa kwanza sura ya sita mstari wa kumi na tatu anasemaje mtume? Vyakula ni kwa tumbo, ni kwa tumbo. Na tumbo ni kwa vyakula tuli hapo hapo, na tumbo ni kwa vyakula. Kwa hiyo msosi umewekwa kwa ajili ya tumbo lako, lakini hicho pia kitambi unachokiona sio ulemavu, na chenyewe ni kwa ajili ya kula. Kwa hiyo, kwa kwanini tunafunga na kuomba kama Mungu amekwambia hivi vyakula ni kwa tumbo, kuna mtu anakula kuku moja peke yake. Mtu na jamaa mmoja nisingependa kumtaja kwa sababu hata hapa nikimwangalia atajihisi ni yeye. Anafika pale Lumumba, ana uwezo atare pale kali yako. Kuna mahali panaitwa Lumumba, mtu wa Mungu, nitakuelekeza kwa resume ikisha. Kuna viuku aina mbalimbali, kuna seke kuna sekela alafu kuna sekelaa, inategemea sasa. Ana uwezo wa kumla yule sekela, yani sekela, unaongeza a kule mwisho, ana uwezo wa kumpiga yule kuku. Peke yake, haki ya mtu wa Mungu, mimi napenda kula ila kuku simalizi. Lakini yeye anakaa na ni mtu mzima, usifikie chizi. Ni mtu mzima na kuna mtu anaamini yeye ni baba wa watoto wake. Yani kuna dada mahali amekaa anaamini huyo mtu, <laughs> kwa sababu bajeti yao itakuwa wakipika pale nyumbani anapika kuku wawili, yani wali na kuku msufuria, kuku mkubwa, kwa sababu baba peke yake ana uwezo wa kumaliza kuku mmoja. Kwao anafika pale Lumumba pale, anawaambia watu wa Mungu, msinipe chipsi. Haleluya, siku na pala hiyo. Sori, nikasema all right. All right. Mimi siwezi kuku vipande zaidi ya viwili, siwezi kumaliza. Lakini yuko mwana wa Mungu anasema yekaumbwa kwa sura na mfano wa Mungu, na anaili andiko anasema, tumbo ni kwa chakula mama, na chakula ni kwa tumbo. Kwa hiyo unajua kabisa andiko limetusaidia sisi kula, lakini unajua andiko linaua na andiko linauisha, kwa hiyo kwa kuwa andiko lipo la kutusapoti sisi kula. Haleluya, sikiliza mtu wa Mungu, wakati tunamalizia hapo, sijui kwamba nimekuhukumu, hata kama wewe unapenda maboga, unapenda labda chainizi, kula tu. Kwa hiyo ukasema, anasemaje kuhusu sasa kula? Kula, bibilia imekupa andiko, vyakula ni kwa tumbo na tumbo ni kwa chakula. Lakini ikitokea sasa mbingu kila ikichungulia huku duniani inakuta tumbo lako liko empty, una draw attention. Hiyo ndiyo mantik ya kufunga kufunga kunasababisha una draw attention ya mbingu. Mbona tumemruhusu? Mbona tumemwambia tumbo ni kwa chakula na chakula ni kwa tumbo? Kwa nini hali saa la kwanza? Kwa nini hali saa la pili? Kwa nini hali saa ya tatu? Mwisho malaika wana, yani, wanazidi kukusogelea, mbingu inazidi kukusogelea. Kwani una shida gani? Kwani una ishu gani? Mbona ulitakiwa kula, kwa nini huli? Ndiyo maana na ndiyo essence ya kufunga. Kwa hiyo ukisoma hiki kitabu utapata kuelewa huku ndani, kwa nini tunatakiwa kufunga, na usianze mifungo mbalimbali au mifungo ya maji tatu za ndizi. Hakuna kitu kama hicho. Biblia inasema kufunga maanake ni ku abstain from food and water kwa muda fulani, ili kuweza kupata spiritual support. Basi, usianze kutengeneza hivi, ah, mimi nakula juisi nyepesi nyepesi. Hakuna juisi nyepesi, usile kabisa. Tunaanza mfungo wetu saa kumi na mbili asubuhi mpaka saa moja usiku kama saa yote bila kula unadraw attention ya mbinguni. Kwa hiyo mbingu, kwa mbingu inakuattend kitofauti. Lakini asubuhi ya, ya leo, mtu wa Mungu, nataka tuliitie jina la Bwana, tuombe the grace to fast, neema ya kufunga. Sio kila mtu anaweza, sio kila mtu anaweza wengine, tunafanya kazi kwenye mahoteli, wengine tuna watoto wadogo, na pika ule uji nikiutia blue band na sukari lazima nionje kidogo, lakini kumuita dada nionje ni neema pia ya tofauti. Haleluya, wengine tunafanya kazi kwenye mahoteli lazima na nachokipika angalau nikione. Kwa hiyo kufunga yenyewe ni grace. Sio kila mtu anaweza, lakini kila mtu anayeamua kuweza anaweza. Kuna mambo kwenye maisha yako hayawezekani mpaka uweze kufunga na kuomba. Na kufunga, faida yake una draw attention uh, una draw attention. Mbingu inasogea kukusaidia, mbingu inakusogelea. Mbingu ikikusogelea inakupa taarifa sahihi, na taarifa ukiwa nayo sahihi inakusaidia ku make decisions ambazo zipo sahihi. Baba, katika jina Kasha la Yesu Kristo, mwana wa Mungu aliye hai, leo ni siku yetu ya pili ya maombi ya kufunga ya na kuomba msimu huu wa Kwaresma ambao umetupa mbele yetu. Baba, katika jina la Yesu unisaidie, unisaidie. unisaidie. Saabu, pasipo, kwa sababu pasipo wewe mimi siwezi jambo yoyote, unisaidie, neema hii ya Kwaresma isije ikanipita. Siku ya kwanza imepita, nimeshindwa kufunga. Unisaidie Bwana, siku ya pili hii niweze kufunga katika jina la Yesu, katika jina la Yesu, lakini mbele yangu kuna siku zingine thelathini na nane. Baba ukanisaidie, ukanisaidie baba, ukanisaidie kufunga, ukanisaidie kufunga katika jina la Yesu. Kila hali inayonifanya nisiweze kufunga, kila hali inayonifanya nikipika katikati ninakula, kila hali inayonitokea nikipika katikati nashindwa kuendelea, Baba, katika jina la Yesu ninaomba neema ni ya kufunga Haleluya, kila unapopata nafasi ya kuomba, manake unamu activate, unamfanya mtu wako wa ndani anakuwa very active, easy to pick signals, pick signals. Mtu akikueleza jambo akikudanganya hata kama uwezi kumwambia unandanganya, ila moyoni mwako ako nasema, roho zetu na tabia kushuhudia pamoja na Roho wa Mungu ya kwamba sisi ni wana wa Mungu. Maana kila jambo linapokuwa linaendelea, roho ni mwako, unajua anadanganya, muongo, hata kama uwezi kumwambia, maybe kulingana na position yake na heshima yake, unaweza usimwambie, lakini deep down in your heart, unajua nono, no, no, no. Hii sio kweli, hii hapana. Dili hii inachukua dili, hii sisikii. Uh, sichukui habari hii, inasikiliza habari hii, sisikii unajuaje? Mtu wa Mungu, unajua kulingana na Roho Mtakatifu anavyo kuambia ndani. Roho Mtakatifu anafanyaje kazi? Anafanya kazi vizuri sana, wakati utu wetu wa nje unapokuwa umelegea, utu wetu wa nje unapokuwa hauna nguvu, mtu wa nje anapokuwa hayupo active sana, mtu wa ndani anakuwa active. Haleluya! maisha yamejaa mambo mengi, taarifa ni nyingi, kila wakati, kila siku. Taarifa ya habari hii mpya, taarifa hii mpya kuhusu kazi, watu wana taarifa fulani kuhusu kuajiriwa, wana taarifa fulani mahusiano na ndoa. Ndio kabisa, kila mtu ni mwalimu. Kwa hiyo usipokuwa makini, unaweza ukachukua maelezo ya jambo jingine na ukayaweka kwenye mambo ya maisha yako ambayo sio ya kweli. Tumejifunza leo Hesabu sura ya kumi na tatu. Imajini, ni nchi hiyo hiyo ina maziwa, nchi hiyo hiyo ina asali, lakini nchi hiyo hiyo pia ina vitu na watu wa kutisha. Kwa hiyo watu bibanasema wakaleta habari mbaya. Habari mbaya zina tabia ya kuifanya nafsi inasinyaa. Nafsi ikisinyaa, inakosa namna ya kuweza kuaktiveti mwili kufanya vitu vya msingi. Haleluya! Let me pray for you, ni nikuombee, Ndugu yangu, mpenzi wangu ambaye umeniamini, maana kuamka usiku huu kunisikiliza ni kwa sababu tu umeamini somewhere somehow mamchungaji anaweza akaongea kitu kitanifaa. Baba, katika jina la Yesu ninakushukuru Mungu wangu na Baba yangu, nasema asante kwa ajili ya ndugu zangu hawa wa kike na wa kiume, Baba, ambao kwa unyenyekevu kabisa wameipa miili yao utiisho na kuwa macho na muda wote na kunisikiliza Baba, katika jina la Yesu, katikati yao kuna watu ambao hawajawahi kufunga kabisa, na neno lako limetuambia wazi, kuna mambo hayatakuja kuwezekana mpaka tumeweza kufunga na kuomba. Ninawaombea asubuhi ya leo, mfalme wa amani, ukawape neema ya kufunga katika jina la Yesu, katika jina la Yesu ukawape neema ya kufunga katika jina la Yesu ukaipe miili yao uwezo wa kustahimili kiu, uwezo wa kustahimili njaa kwa masaa haya machache na kuweza kukusikia Baba. Wengine wanafanya kazi kwenye mahali ambapo vyakula vinapikwa, katika jina la Yesu. Wengine ni wazazi kwenye nyumba zao, wanawapikia waume wao na watoto wao. Baba, katika jina la Yesu, ukawape neema ya ustahimilivu na kufunga kwa sababu pasipo wewe sisi hatuwezi jambo lolote. Ukatusaidia asubuhi, ukatusaidie mchana, ukatusaidie jioni, ukawasaidia watoto wako wa wa kike na wa kiume kuweza kuomba kuweza kufunga katika jina la Yesu, neema mm -hmm. yako ya kufunga, the grace to fast, ninawaombea katika jina la Yesu, wakaweze mm -hmm. kumshinda yule adui, wasiweze kula, wasiweze kunywa, kama ulivyomsaidia Esther siku tatu usiku na mchana, hakula wala hakunywa, na alikuwa sawa tu, kama ulivyomsaidia Yona kwenye tumbo la samaki siku tatu mchana na usiku, bila kula bila kunywa, na akawa sawa tu. Kama ulivyomtia nguvu Yesu siku arobaini akafunga akaomba na akawa sawa tu, ukawasaidia ndugu zangu hawa wa kike na wa kiume katika jina la Yesu. Wameweka nia, wameweka nia ya kukuomba siku hizi arobaini Bwana, na leo ni siku ya pili. Ah, tunayaweza, mambo yote tunayaweza, mambo yote tunayaweza, mambo yote tunayaweza, mambo yote tunayaweza, mambo yote tunayaweza, mambo yote tunayaweza, mambo yote tunayaweza, mambo yote katika wewe unayetutia nguvu yes. katika jina la Yesu ukawatie watoto wako nguvu Amen. ukawatie watoto wako nguvu Amen. wakiwa kwenye biashara yes. ukawatie nguvu Amen. wakiwa kwenye kazi yes. ukawatie nguvu Amen. wakiwa mashuleni yes. ukawatie nguvu Amen. wakiwa wanafanya huduma mbalimbali yes. ukawatie nguvu katika jina la Yesu, mtembeo wa Roho Mtakatifu ambao umetupa sisi watoto wako mm. ndani ya hizi siku arobaini usimpite kila mtu ambaye umempa neema ya kusikiliza maneno haya mm. katika jina la Yesu, neema yako ikawatunze neema mpaka tutakapoonana tena katika jina la Yesu. Amen. Amen. Asante kwa kuwa pamoja na mimi kuanzia mwanzo mpaka mwisho wa ibada hii. Usiache kuomba, usiache kumtafuta Mungu. Na kama umebarikiwa na maneno haya, unaweza kutoa sadaka yako kupitia namba zifuatazo: 0659687569 au 0753085789. Shalom.