Shalom, this is Mama Mpendwa wa Bwana pt na leo na kukaribisha tena kulisikiliza neno la Mungu. Biblia inasema maneno yangu ni roho na uzima. Neno hili lina uwezo wa kufufua tumaini na kuleta faraja moyoni. Huenda upo kwenye dhoruba au mawingu mazito, lakini kuna neno la Mungu lililo hai linaloweza kutuliza mawimbi na kukuletea amani. Leo karibu Ufunuo sura ya kumi na mbili mstari wa, tuanzie mstari wa saba kulikuwa na vita mbinguni ufunuo sura ya kumi na mbili mstari wa saba kulikuwa na vita mbinguni mikaeli na malaika zake wakapigana na yule joka yule joka naye akapigana nao pamoja na malaika zake kwa hiyo kama kulikuwa kuna vita mbinguni mimi bwana napenda sana kupersonalize mambo yanayoandikwa kwenye bibilia nawaza tu kama mbinguni, mbinguni tunaamini is the most safest place, yaani hakuna sehemu salama kama mbinguni. Mikaeli na malaika zake wakapigana na yule joka. Nilikuwa nasema kwamba mimi binafsi huwa naamini mbinguni ni sehemu salama sana, mtu anayeweza kuwepo salama sana. Sasa kama tu mbinguni sehemu ambayo ni salama, kwa nini ni salama? Ni salama kwa sababu mahali yapo Mungu yupo. Sehemu yoyote ambayo Mungu yupo tunaamini 100% kuna usalama. Sasa kama tu mbinguni, sehemu ambayo tunaamini, tunaambiwa, tunajua ni sehemu ambayo ni salama kabisa, kulikuwa kuna vita, vipi kuhusu nyumbani kwangu hapo Buza? Hmm? Haleluya! hapo Gongo la Mboto Itakuwaje kama tu mbinguni kulikuwa kuna vita? Maana yake ni kwamba kama mbinguni kulikuwa kuna vita, huku uh, kwetu itakuwa ndio mara mia zaidi. Sasa kwa sababu kama mtu haogopi kumpinga Mungu au kuleta mashambulizi au kuleta shida sehemu ambayo Mungu yupo na anakaa, sidhani kama ataogopa kukuletea wewe shida, ambaye hata Mungu mwenyewe unamwendea mara moja moja sana kwa mbali, eh, maybe Jumapili kama hivi, kesho ndo unasema nitaenda na ibadani, kwenyewe unafika umechelewa, na ukifika pamoja na kuchelewa unalala. Kwa hiyo vipi, wewe hali yako ya vita itakuaje, mm? Tofauti na mtu ambaye uh, uh, tofauti na kule mbinguni kabisa, ambako usalama ni kwao. Hapa najaribu kujibu swali la kwamba wene sasa, habari ya kuomba na mamapitii itakuwa imeisha. Ukiona tu siku pale umetulia kwenye kitu kina pembe nne, watu wamekuzunguka eh, wanakuimbia ni agieni, wanagawana mali zako, wanagawana na bebi wako wanamchukua, eh, viatu vyako maskonkodinko yale ulionunua pale mwengi, watu wanagawana. Basi kuhiyo kwako kwa wewe binafsi zoezi la maombi litakuwa limeisha, lakini so long as bado upo duniani hii, ni kazi tutakayoifanya kila siku kila saa kila wakati. Tukasoma juzi Mathayo uh, I think ishirini na moja thelathini na sita. Tunatakiwa tukeshe tukiomba kila wakati. Waefeso yangu pendwa kabisa ninayoipenda Waefeso sura ya sita mstari wa kumi na nane Bibia inasema, kwa sala zote na maombi mkiomba kila wakati sio kila sio kila Jumapili, mkiomba kila wakati katika roho na kukesha kwa jambo hilo. Kwa hiyo sisi, kuomba ni swala la kila siku. Mama peti yupo on au yupo off, tunaomba behind the scene, behind the camera. Tunajisikia hatujisikii, tuna moods hatuna mood, sisi tunaomba. Kwa nini? Kwa sababu adui yetu, unajua changamoto ni kwamba sisi tu ndio tuna moods. Wiki hii najisikia kuomba sana, itakuwa kuna kitu ah, wiki hii naona yani roho yangu ina pumziko, uombi ni wewe tu. Lakini mshtaki wa ndugu zetu, adui yetu, Biblia inasema hivi, hachoki anafanya kazi usiku na mchana. Kwa hiyo sisi adui tunaye kila siku na anawinda maisha yetu kila siku na tukatii tamam. Uh, wakati fulani, wakati tunajifunza hapa kutoka kitabu cha Ayubu sura ya kwanza, tuliwahi kusoma hapa na tuka tukajifunza vitu amazing kabisa. Jambo lilonishangaza pale, siku ambayo, uh, ibilisi anakutana na Mungu kwenye kusanyiko la wana wa Mungu, anaielezea CV ya Ayubu kana kwamba alikuwa naye muda mrefu sana, mpaka anamwambia Mungu amna, yule ni kwa sababu umemzingira kwa wigo pande zote, laiti kama usingemzingira ningekuwa nimekwisha malizana naye. Maanake sisi adui yetu hatukatii tamaa, anatufuatilia siku kwa siku, muda kwa muda, wiki kwa wiki mwaka kwa mwaka, yani kila wakati uko pamoja na sisi, akihakikisha akiwa na matumaini, anaamini kwamba ipo siku, ipo wakati ambapo tuta fall tutaanguka kwenye mipango yao. Kwa hiyo there is no way tutakuja kusema leo rasmi tumemaliza kabisa idara ya maombi kwao, tunaanza idara nyingine pana. Hii ni shughuli yetu ya kila siku, kila wakati, kila siku. Mama pitii yupo, mama pitii hayupo, hapo ulipo, popote pale ulipo, kuna vitu ambavyo vinatakiwa viendelee kila wakati kila siku tulikuwa tunasoma Ufunuo sura ya kumi na mbili mstari wa saba. Kulikuwa na vita mbinguni, Mikaeli na malaika zake wakapigana na yule joka. Kulikuwa kuna vita mbinguni, Mikaeli na malaika zake wakapigana na lile joka. Please, location ya vita tu ni mbinguni na joka haogopi sembuse duniani. Koma cha kushangaza sasa wakati vita napigwana inapiganwa mbinguni, Mikaeli na malaika zake wanapigana na yule joka. Usifikiri kwamba yule joka alikuwa ametulia au anaogopa kwa sababu ni mbinguni. Biblia inasema hivi, yule joka naye akapigana nao pamoja na malaika zake. Yani joka naye alikuwa na malaika zake, joka naye akajibu mapigo kwao. Uwe na uhakika mtu wa Mungu, tunapoomba hapa, tunapofunga, tunapomtafuta Mungu kila wakati adui yetu sio kwamba naye ametulia. Kama aliweza kupigana back eh, kama kulikuwa kuna vita mbinguni, ambapo Mikaeli malaika mkuu na malaika zake wanapigana na joka, na joka sio kwamba alikuwa ametulia, joka naye alipigana nao. Sembuse hapa. Kwa hiyo maanake sisi ndo tuna vita na tuna changamoto kubwa kuliko ilikokuwa kule juu. Kwa nini? Kwa sababu Biblia inasema, mstari wa nane, nao hawakushinda wala mahali pao hapakuonekana tena mbinguni. Kwa hiyo kule mbinguni, vita ile hakushinda wala mahali pake hapakuonekana, lakini changamoto ikaja, mstari wa tisa, yule joka akatupwa, yule joka mkubwa, nyoka wa zamani, aitwaye Ibilisi na Shetani audanganyaye ulimwengu wote akatupwa hata nchi. Kwa hiyo huku sisi tulipo ndiko yeye alikotupwa. Sasa kwao ndo mwenyeji wetu, sijui unanielewa. Alikuwa juu kule akapigwa, akatupwa huku, alipotupwa huku ndiko sisi ambako tuliko. Sasa je, uoni kama ni hatari zaidi? Maana huku sasa, ha? huku sasa hakuna Mikaeli na malaika zake. Ya sita mstari wa pili. Dimekuwa nikisema hivi kila wakati kwamba unaposoma Biblia usisome Biblia kama mtu mwenye haraka kama mtu mwenye papara, kama mtu ambaye unakimbizana na kitu lakini usoma kwa nia ya uelewa na uki, ukiwa unajua kwamba kunao uhusiano kati ya juu na chini. Yani unaposoma usome kama vile watu uh, wanasema usidokoe tu kama mstari kamoja ukaenda nako. Kwa kuwa sisi sasa tunasoma Mithali sura ya pili na uh, Mithali sura ya sita mstari wa pili, naomba sasa tusi-ignore mstari wa kwanza. Tusome Mithali sura ya sita, fungua pamoja na mimi popote pale ulipo, Mithali sura ya sita mstari wa pili lakini tusome na mstari wa kwanza. Mwanangu, kama umekuwa mdhamini wa rafiki yako, nani hana rafiki? Kila mtu ana rafiki, hata chizi ana rafiki, hata mi mwenyewe nina marafiki zangu wengi tu. Mwanangu, umekuwa mdhamini wa rafiki yako, ikiwa wewe na mgeni mmepana mikono. Mstari wa pili niliokuwa nautaka, basi Umetegwa kwa maneno ya kinywa chako, umekamatwa kwa maneno ya kinywa chako. Haleluya, Bwana asifiwe, Bwana asifiwe sana, Amen. Mathayo sura ya kumi na moja mstari wa ishirini na tisa ungua pamoja na mimi. Mathayo, Mathayo mtakatifu sura ya kumi na moja mstari wa ishirini na tisa. Jitieni nira yangu mjifunze kwangu, kwa kuwa mimi ni mpole na mnyenyekevu wa moyo, nanyi mtapata raha nafsini kwenu. Haleluya, amen. Mwanzo sura ya kwanza mstari wa kwanza. Utanielewa tu taratibu, twende tunajifunza kitu kizuri leo, na Mungu atatusaidia tuanzie hapo mwanzo sura ya kwanza mstara wa kwanza hapo mwanzo mungu aliziumba mbingu na nchi nayo nchi ilikuwa ukiwa tena utupu na giza lilikuwa juu ya uso wa vilindi vya maji roho wa mungu ikatulia juu ya uso wa maji mungu akasema na iwe nuru ikawa nuru sisi tumeumbwa kwa sura na mfano wa mungu tumeumbwa wakati nafundisha kitabu cha silaha za vita vyetu nikasema sisi tuna vita kwa sababu sisi ni wazuri na tumeumbwa na vitu vizuri Haleluya. Sisi tumeumbwa kwa sura na mfano wa Mungu, sura na mfano wa Mungu. In his image and in his likeness yani, ukitaka kujua Mungu anafananaje, unachotakiwa kufanya ni kuweka vizuri simu yako na kuniangalia. Mungu anafanana hivi hivi, basi tu. Ni vile kwa, kwa sababu una tatizo la imani, unaweza usiamini Mungu amevaa nguo ya njano. Tunakwambia leo asubuhi amevaa nguo ya njano. Kwa nini? Kwa sababu tumeumbwa kwa sura na mfano wa Mungu, in his image again in his likeness. Kwa hiyo kwa sura, kwa mwonekano, kwa jinsi ambavyo tupo ndivyo mungu alivyo haleluya amen lakini in his likeness maana yake kwa tabia na namna ya ufanyaji kazi wa mungu anavyofanya kazi bwana asifiwe jisaidie tu mtu wa mungu unisikilize leo tutafika mahali pazuri sana sisi tunatoa wapi mfano tumesoma po matayo sura ya kumi na moja mstari wa ishirini na tisa biblia inasema hivi jitieni nira yangu mjifunze kwangu, mjifunze, mjifunze kwangu, manake muangalie namna ambavyo mimi naenda ndivyo na nyie mwenende hivyo hivyo. Do you know? mimi niliwahi kuwa pastori yangu hapa. Niliwahi kuwa mwalimu miaka mingi iliyopita, mpaka sahizi uwalimu nauweza vizuri kabisa, ikipatikana hapa chaki vizuri na peni, na kuelekeza vizuri kabisa. Na nimefundisha takriban ni miaka zaidi ya sita, nilikuwa nafundisha sita, saba, nane literature na ujue nilikuwa nimemeza Hmm? nimemeza vitabu vyote form one mpaka form six. Kwa hiyo hata, hata daftari la notes nikuwa sina, kila wakija wakaguzi masenga, sina, lesson notes. Kwa nini? Uh, notes zangu ziko kichwani. Kwa hiyo mimi nitakwambia hivi mwanafunzi mzuri kabisa au njia rahisi ya kujifunza, njia rahisi kabisa uh, njia rahisi na nyepesi ya kujifunza kama we ujui kitu chochote kabisa ni kujifunza uh, tunasema kwa ku kwa kuigiliza, yani kwani mama pitia anaongeaje, anaombaje, anasomaje bibilia? Hiyo ni initial stage, yani ni, ni stage ya awali kabisa ya kujifunza, kujifunza kwa kuangalia mwingine anafanyaje. Na ndiyo maana kwa mfano, ukienda kwenye zile shule shule za watoto wadogo, shule za awali, watakushangaza. Mimi mtoto wangu mdogo kabisa, mdogo kabisa wa mwisho anasoma shule, mpaka jana nilikuwa namwambia Esther, nafikiri sasa nikae kikao na walimu wako wanieleze wana mpango gani mwaka huu kwa sababu ule mtoto wangu mdogo ana begi tu kubwa sana. Begi lake ni kubwa kama kuna sehemu anasafiri. Halafu dada asubuhi ana kazi ya kumuwekea tu vyakula, soseji, yani, wanamaliza tu soseji, mayai, halafu huku pembeni ya begi kuna dumu kubwa sana lina juisi, huku pembeni kuna dumu kubwa sana lina maji basi. Anakwenda shuleni na naenda usafiri, anakaa mpaka saa saba, na nikichelewa kwenda kumchukua, walimu wake wana kauli ngumu sana wananieleza, mambo kama vile mi sio mzazi wake. Tua makini na watoto. Waziri mkuu sa ametangaza Nafikiri uanzie tu VETA kuliko nikusomeshe, kuliko nikusomeshe hapa, nikusomeshe, nikusomeshe, alafu u, uje baadaye uende VETA. Mi nafikiri mwanangu, anzia VETA. Anzia VETA kule alafu ndo utakuja. Kwa sasa nafikiri alika nielewa, last mwanangu ana kama four year, kwa tulikuwa tunaelewani Esta, nafikiri sasa uanzie veta nimechoka, yani kusema ukweli kama mzazi, nimechoka. Tangia mwaka jana mwezi wa nane mpaka leo, inakupeleka shule huna daftari, walimu wanasemaje? Ananiangalia tu, sijui alikuwa ananiangalia siwe ni we, au ni nini, yani kuna kitu alikuwa anaki observe, hakuwa ana communicate vizuri. Sasa kwa nini, kwa nini shule hawaandiki? Shule ni kwao, mtu wa Mungu, hawaandiki, it's almost a year. Wanadumu kubwa la juisi yani kembamba hivi akanenepi umenielewa na, na, na huku kushoto kuna dumu lingine la maji ya kunywa na boksi katikati, kontena ndo linakaa ndani, lina mara tambi. Yani mtoto anaenda shuleni ameshiba, anawekewa pia vyakula ili akashibe, arudi na nyumbani, yale ya yashibe. Yani hakuna gep la kusoma hasa katikati ya hivyo nani, kuwaza pitia, kaniambia, mtu wa Mungu unajiumiza bole, huyu ni mtoto mdogo lakini kuna vitu kadha wa kadha anavijua. Kwa mfano, anajua kuimba. Na Esta ana changamoto ya kupata usingizi usiku, kwa hiyo akikaa usiku, wakati dada zake wamelala, yeye kwenye kitanda chake huwa anaanza kumeditate na kurudia mambo ya shule. Kwa hiyo mimi katika ziara zangu kadha wa kadha za usiku Nakuta mwenzangu anaongea peke yake, true story, lakini anaongea mambo ya shule. Hi Esther, how are you? Good morning. Morning, Miss Grace, how are you? Sasa mara ya kwanza, unajua watoto wangu halelja, nikupa stori kidogo, inawezekana ameshapata. wow, wow, watoto, hey, mtu wa Mungu ulikuwa unani onajeza kwamba ni mwenzio no mimi nimetumika muda mrefu, ila isipokuwa tu Bwana anayauisha maisha yangu kwa namna ya tofauti sana. mimi napitia sasa, tuna miaka kumi na nne ya ndoa, imagine pitia ya amenitumia miaka kumi na nne yaani ukisikia mchina mchina ujii, yaani um, amekutumia amekutumia, nadomani kuwa, nataka, natamani serikali <laughs> ifike mahali eidha itupe ruzuku au yani, kwa sisi ambao tumekaa special na watumishi wa Mungu kishafika miaka kumi, tupewe basi gawio. Unajua, gawio tupewe angalau gawio la kutubusti. Kwa hiyo nina watoto watatu pale chumbani, nao nafundisha vitu very powerful. We jichekeshe tu hapo, jitekenye mwenyewe, jichekeshe alafu nikuulize mwisho wa kipindi. Mama mpigika asema alisema mwanaye Esta, mimi na watoto watatu na wote watoto wangu nimewaweka kwenye chumba kimoja, isipokuwa kila mtu ana kitanda chake ili waweze kutengeneza umoja, kupendana na kusaidiana. Kwa kila mtu analala, analala kitanda chake. Sasa nikienda kufanya ziara usiku, kama walivyo wazazi wengine wa Kiafrika, lazima niwatembelee wanangu usiku, kama awapo, kama wameenda disco no, lazima niwatembelee. Kwa hiyo nikifika, nikifika kule chumbani usiku, ninakuta mtoto wangu wa kwanza she's almost 12 saizi, amelala, mwingine anayefuata amelala, lakini Esther mdogo anakuwa ajalala, ila kuna vitu na recall from school. anasema hivi hi Ms. Grace ana vitu vingi anaongea. Okay, okay, class. Clap the hands for Esther. Akiwa amelala, anakumbukia mambo ya shule. Na siku moja pitia kanambia hapana, sio kwamba mtoto anapoteza neti kwa sababu kukadi ambavyo nilikuwa namwona, nikatamani kumpeleka kwa wataalamu wa afya, umenielewa. Unapokuwa mwana maumbi sana, kila kitu unarohosha. Kwa hiyo mimi kila nikiangalia watoto wangu narohosha. Au kuna pepo limempitia mwanangu, anaanza kuongea mwenyewe hizi kwa dalili nzuri, sababu unajuaje kama mtu anapoteza network au ni kichaa? Dalili ya kwanza anaongea peke yake, na ndio maana tunakushauri una jambo una, una changamoto, njo pamoja na sisi tuombe pamoja. Ikitokea upo kwenye haisi, ikitokea upo kwenye daladala uba au mwendokasi, ukiwa umeshikilia bomba namna hii alafu unaongea mwenyewe, watu wa huku pembeni wanaweza wakakusindikiza uelekeo wa Dodoma ukatibiwe. Kwa hiyo okay. Apitia akaniambia nao mtoto wa umwi isipokuwa anariko mambo ya kule shuleni, na kuna vitu tu vingi esa anafanya pale, wanajua kwa sasa hivi ni vya shuleni. Kwa mfano tukimaliza kula, oh, mommy has finished. Let's clap the hands for mommy. Yani mimi nimemaliza kula, yeye yeah, anajitolea kuwakusanya wengine kunipigia makofi. Maanake njia rahisi sana ya kujifunza mtoto ni ya kuona, kwa sababu niamini, ni mimi yule mwanangu. Mdogo hana peni, hana penseli, hana daftari, lakini anafanya vitendo kama mwalimu wake kule. Matayo sura ya kumi na moja mstari wa ishirini na tisa bibi, bibia anasema vijitieni nira yangu koma jifunzeni kwangu. Kwa hiyo tunafanya sisi tukiwa, sio kwamba hatuna role model, sio kwamba hatuna role model. Tuna mahali tunaigiliza kuna mahali tunaangalia. Kwani Mungu anafanyaje mambo yake? Mbona Biblia inasema hivi, tumeumbwa kwa sura na mfano wa Mungu? Kwa hiyo, kwani huyu Mungu ana sura yake ipoje? Kwani huyu Mungu anafanyaje mambo yake? Kwani Mungu hakuwahi kuwa na changamoto? Alipokuwa na changamoto? Alifanyaje? Mwanzo sura ya kwanza mstari wa tatu Biblia inasema hivi, Akasema na iwe nuru, ikawa nuru. Kwa kwa hiyo kumbe iliwahi kutokea wa wow. Kumbe iliwahi kutokea once in a while, kwenye baadhi ya projects Mungu akatengeneza project yake. Unajua, ni vile tu wewe mwenyewe ndo unahisi kwamba ni peke yako, mambo yako hayaendi vizuri. Mwanzo sura ya kwanza mstari um, wa, wa kwanza naamini unanipata vizuri kabisa mtu wa mungu najaribu kuongea kwa lugha nyepesi kabisa ya la tatu b ili kusaidia ah, uh, unajua, unajua pitina mke wake wamesoma kwao ni kiingereza tu ni kiingereza tu ah, uh ah, -uh. najaribu basi angalau na nikushushie basi kwa levo yako unielewe mwanzo sura ya kwanza mstari wa pili nayo nchi ilikuwa ukiwa tena utupu na giza lilikuwa juu ya uso wa vilindi vya maji mwanzo sura ya kwanza mstari wa kwanza hapo mwanzo mungu aliz ziumba mbingu na nchi. Wao, kumbe Mungu naye aliwahi kuwa na projekti yake, sio wewe tu. Mungu mwenyewe aliwahi kuwa na projekti ya ujenzi, na sisi ambao tumekuwa na familia tunajua jinsi ujenzi ulivyo na changamoto. Nao umejenga, umeshajenga kitu chako, umeshajenga mbingu na nchi. Mstari wa pili, ghafla, mbingu iko sawa, lakini kwenye nchi unakutana na kitu, nayo nchi ilikuwa ukiwa tena utupu na giza lilikuwa juu ya uso wa vilindi vya maji. Projekti ya Mungu sio projekti ya bigi, ya Mungu ya Mungu ina giza, ina utupu, ina ukiwa. Yes. Kwaani, kwa nini? Kwa sababu ukishakuja kwenye nchi unamkuta mwamba. Mwenyeji wetu yupo hapa kutukarimu, yani ndio natupa natupatua, yani maana sisi roho zetu zimetoka mbinguni, tunakuja padunia, amili, hapa duniani tunavalishwa mili, tunakaa hapa tunakaa sehemu moja na adui yetu, kwa hiyo ndio natupa hatua natuelekeza. Kwa hiyo vitu kama ukiwa, vitu kama utupu, vitu kama giza ni vitu vya kawaida. Haleluya, ukifika tu mahali ukajua hivi changamoto ni vitu vya kawaida. Duniani mnayo dhiki, lakini jipeni moyo. Mahali pengine akasema hivi jaribu halikuwapata ni isipokuwa ni kawaida ya wanadamu. Manake nabidi tu ufike mahali ujue hivi kuna baadhi ya vitu ni kawaida, sio kitu kidogo nyumbani tumbo kawaida wamenisema ofisi kawaida. Jaribu alikuwa apata ni isipokuwa ni kawaida wanadamu, na ujue jambo litakusumbua kwenye moyo na kwenye akili, kama we utalivyu sio la kawaida. Ukishona tu ni kawaida, this is okay. This is normal. ni mambo ya kawaida, utakuwa na njia rahisi ya kulitatua. Mwanzo sura ya kwanza mstari wa tatu Mungu akasema Iwe nuru ikawa nuru. Kwa hiyo maana yake alipotuambia kwenye Matayo sura ya kumi na moja mstari wa ishirini na tisa ya kwamba jitieni nira yangu, mjifunze kwangu, alikuwa anasema hivi: jifunzeni kwangu, kwani mimi ninafanyaje? Kwani mimi ninafanyaje? Mimi naendeshaje mambo yangu? Na mimi kwangu kuliwahi kuwa na giza, na mimi kwangu kuliwahi kuwa na ukiwa, na mimi kwangu kulikuwa na utupu. Kwani nilifanyaje? Biblia inasema hivi: Mungu akasema. Mtu wa Mungu, kitu nachotaka leo tujifunze, do you know, hakuna tofauti kati ya maombi na maneno unayoyasema ni kitu kile kile, ila isipokuwa tu wewe mentali na namna ambavyo Ukristo umetolewa kutoka huko ulikotoka ukaingia Mbeya mpaka ukafika hapa Vingunguti, umechujwa hapa katikati, kiasi kwamba unaona kama maombi ni kitu kingine na maneno yako ni kitu kingine. Haleluya, Bwana asifiwe sana, haleluya. Yohana sura ya kumi na tano mstari wa saba. Kuna andiko nalitafuta na hivi, Yohana sura ya kumi na tano mstari wa saba, Biblia inasema hivi: ninyi mkikaa ndani yangu na maneno yangu yakikaa ndani yenu, ombeni lolote nanyi mtatendewa. Haleluya, haleluya, haleluya, haleluya. Maneno ya Mungu ndio yao tunayojifunza. Sasa tunayatoa kwenye Bibilia, tunayaweka, tunayapitisha mchakato wa imani, kama ambavyo nimekuwa nikisema siku zote, tunayaweka moyoni ili yatufae kwa hiyo mtu wa Mungu, unapoomba na unapoongea ni sawa sawa, ila isipokuwa tu wewe na mimi, ili kusaidiana kisaikolojia, ndiyo tunasema hapa, huu ni muda wetu wa maombi, lakini in a real sense, ni maongezi. Ni na ndiyo maana Biblia kuna mahali inasema hivi, kwa maneno yako utahukumiwa na kwa maneno yako utahesabiwa haki. Kuja nikusomea hilo andiko. Mathayo sura ya kumi na mbili mstari wa thelathini na saba, kwa kuwa kwa maneno yako utahesabiwa haki na kwa maneno yako utahukumiwa. Mtu wa Mungu wa mchungaji, leo nasemaje? Leo nasema hivi, hakuna tofauti kati ya maombi yako na maneno yako. Na kesho nitaongea vitu vi, vitatu. Kesho nitakonekti maombi, nitakonekti maneno na mawazo. Lakini leo nataka tutulie hapa. Maneno unayozungumza maneno unayozungumza ndiyo maombi unayoyaomba bila kusema kwamba unaomba. Haleluya! Kwa hiyo muda tunaotumia kuanzia saa tisa mpaka saa kumi na moja tukiwa tunaomba, mtu wa Mungu usibadilishe maneno yako ndio neno langu kwako kwa siku ya leo mm. usibadilishe maneno yako baada ya momenti ambayo umeita kwamba ni ya maombi kwa sababu sio kwamba ni maombi yale pia ni maneno ulikuwa unayaongea mbele za mungu do you know? do you know mtu wa mungu ulimwengu wa roho haujui kabisa kwamba huyu mtu saizi ndio anaomba ulimwengu wa roho unasikiliza maneno ulimwengu wa roho unasikiliza maneno tumesoma hapa Mathayo sura ya kumi na mbili mstari wa thelathini na saba kwa kuwa kwa maneno yako utahesabiwa haki kwa maneno yako. Na tuwahi kujifunza hapa Warumi kumi kumi tukasema kwa moyo mtu huamini hata akapata haki, lakini kwa kinywa anakiri hata kupata wokovu. Kwa hiyo wakati mwingine equation ya maarifa plus maombi plus majibu bado haitokei. Kwa nini? Kwa sababu baada ya kupata maarifa, baada ya kupata the moment ambayo tunaita the so called prayer moments, halafu inayofuata huku yote maneno yako yanakuwa ni negative. We ukiwa wow, unajua hivi, ah, mbona mimi niliomba? mbona mimi niliomba? Saa kumi tumefanya ibada nzuri kabisa, lakini baada ya kuomba nini unakizungumza? baada ya kuomba Do you know? Do you know mtu wa Mungu, ulimwengu wa roho haujui kabisa ya kwamba huyu mtu saizi ndio anaomba kwamba Uh -uh. Speak, kila wakati unapoongea, kila wakati unaposema neno, ndio wakati huo huo na, na kwa maneno yako hayo unahesabiwa haki, kwa maneno yako hayo unahukumiwa. Kwa maneno yako unahesabiwa haki, kwa maneno yako hayo unahukumiwa. Kwa hiyo mtu wa Mungu, usitofautishe kwamba huu ndio mda wangu wa kuomba. Sasa ntakuwa sirazi hafta baada ya kuomba, una maneno mengine mengi negative. maneno ya kushindwa za ajabu na, na nataka kuna story leo mbili. Mungu anisaidie, tuweze kuzisoma tuone umuhimu wa maneno yetu. Do you know Mungu anatusikiliza, sio tu tukiwa tunaomba. Mungu anatusikiliza kila saa, hata unaposengenya. Ndio maana utahukumiwa kwa maneno yako. Kuna mahali Biblia inasema hivi, twajikwaa sisi sote katika mambo mengi, lakini asiyejikwaa katika kunena huyo ndio mtu mkamilifu. Yani, ukitaka kujua mimi ni mtu mkamilifu au sio mkamilifu, sio kwenye mambo mengine ah, kwa hizi nguo unazovaa nimekamilika, ume, umekamilika ukweni lakini mbele za Mungu kauli, Biblia inasema hivi kwa maneno yako, sio kwa nguo, kwa maneno yako utahesabiwa haki, kwa maneno yako utahukumiwa. Mwanzo sura ya kumi na moja. Roho Mtakatifu wakusaidia kukumbuka ma, ma uh, scriptures zote, maandiko ambayo tumesoma leo. Mwanzo sura ya kumi na moja, usiweke mbali maneno yako na maombi yako vinatakiwa vifanane, viende sawa sawa, maneno unayoyaongea, conversation zako, day to day activities siku, yani mambo unayozungumza na marafiki zako, kwa sababu unajua mtu anayatoa wapi maneno yake. Tumesoma Mithali sura ya sita mstari wa kwanza na, na wa pili pale juu ina, mstari wa kwanza inamzungumzia rafiki. Mstari wa chini unazungumza maneno, maanake mtu na rafiki yake kuna maneno huwa wanayaongea. Hakuna mtu ambaye hana rafiki. Amna mimi rafiki zangu watoto wadogo, sio kweli? a a una, una watu na tukisema rafiki sio lazima muambatane au mvae sare uh -uh, lakini ni mtu ambaye mara nyingi mara zote unashea naye uh, vitu direct au indirect mnajikuta mnazungumza. We ujaona siku moja uh, Samueli akamwambia Sauli, sasa nimesha kuelewa, nimekuattend jambo lako limeisha, naomba utoke, ukikata kona ya kwanza ya kulia, ukapita hivi utakutana na, na manabii kuna mambo fulani wanayaongea, ungana nao. Biblia inasema hivi, Sauli alipofika pale kwa wale manabii, akaanza kuzungumza lugha moja na wale manabii, kiasi kwamba watu wakashangaa, wakasema eh, kumbe Sauli naye ni miongoni mwa manabii. Maanake wako watu ambao along the way, kadri tunavyozidi kwenda tunakutana nao wenye maneno na mazungumzo ya kila siku. Kwahiyo usipokuwa makini, usiku utakuwa unaomba unayafuta yale, yale. Usiku tunaomba apa, Mungu bariki biashara zetu, bariki kazi zetu, bariki wake na waume zetu, bariki wiki yetu, wiki ikawe na amani, wiki ikawe na furaha, tukapate faida kwenye biashara, tukiingiza mitaji yetu, yetu. Asubuhi ukishafika kazini, ukiona tu kuna mob kuna kash kameanza pale, hata akakuhusu ila mradi tu ujichachue mdomo, yani mradi tu usionekane wewe umekaa na unachangia. Ila kweli jamani, ah, uchumi umekuwa wa shida huo. Tuwe makini, tuwe makini. Na kuna siku hapa nika, nika, nika, nikatoa swali nikasema, unajua kuna mtu anazungumza habari za ndoa na hana mtu, hana mtu kabisa, lakini ina, ina pop in. Mtu wa Mungu pambana, pambana na usingizi kwa umri wako, kusinzia ni kama unajivua nguo tu, yaani una matatizo mtu mwingine nikikupa em nafasi nielezee, anakuambia mama, hata sijui nianzie wapi. Amini, sio kwamba anaigiza. Yes, ajui anzie wapi kwa sababu ana matatizo, lakini pia unamwona anajinyosha kama anayutiai, yani kila sa, unavijua vile unavijua vile vitoto vichanga. Najua nimezaa siku nyingi, sasa inabidi mwaka huu bwana antendee miujiza. Oh, natania au ndo kwa maneno yangu nitahukumiwa. Hakuna Mwanzo sura ya kumi na moja, nchi yote tunaanza. Mstari wa kwanza, nchi yote ilikuwa na lugha moja na usemi mmoja. Powerful statement, nchi yote, hakuna kitu kigumu kama uwe na watu ambao nyiye mnazungumza lugha tofauti. Ushawai kuwa na mai wako? Unamwambia mai, tujenge. Nakwambia si bado, wadogo tuwegi, tujenge nini? Kunajenga wazee wale kina mama pitio wale sunao ani mtu mpaka amenywa. Wale sasa ndio wakujenga mimi na wewe tu maisha. Hakuna kitu kigumu kama muwe na mtu uwe na mtu wako, halafu mnazungumza lugha mbili tofauti, ni jambo gumu sana. Unamwambia twende huko, yeye anasema twende huko, kuna mmoja katikati yenu hapo, anakuwa ni chumvi. Haleluya, amen. Nchi yote ilikuwa na lugha moja na usemi mmoja, mind you, mtu wa Mungu, hawa watu walikuwa hawajaomba hawa sio mm. waombaji, naomba unielewe mm. ila tu walikuwa na sifa moja, walikuwa na lugha moja na usemi usemi. Day to day statements unazozisema lazima ziwe statements of faith, kila wakati, lazima jikubali. Ndio maana leo na last week tuliomba the grace to be different, neema ya kuwa na tofauti. Jikubali kwamba mimi is a solid, and bold, born again Christian. Kuna maneno sisemi. Sisemi nikiwa na shida, sisemi nikiwa na shida. Nikiwa na changamoto, kuna maneno sisemi. Kuna maneno sisemagi, na umwa sisemi, maana Biblia imesha sema kwa kupigwa kwake mimi nimepona. Kwa hiyo lazima kuna vitu viingie, mtu wa Mungu, vitoke kutoka kwa kwenye neno la Mungu viingie kwenye mishipa yako hii, viwe ni confessions, vitoke kwa confession, yawe ni maisha ya kawaida hata ukipitiwa uwezi kusema mbroke. hata kwa bahati mbaya huwezi kusema sina hela, hata kama ikitokeaje husemi naumwa. Kuna sentensi ambazo huzisemi. Kwa nini? Kwa sababu mwanzo ukishuka chini pale utakuta Mungu anaumba kwa mdomo tu, anasema hivi, basi ndugu zangu, alikuwa na nani pale, ila akasema ndugu zangu, mimi na wazo na tumfanye mtu kwa sura yetu. Imajini, imajini, imajini, kwa maneno tu, kwa maneno tu. Kulikuwa kuna giza, kulikuwa kuna giza, sio giza la kiroho, ulikuwa kuna giza la kuonekana. Bibia anasema hivi, Mungu akasema na iwe nuru. Akasema. Akasema. Akasema. Akasema. Tutulie Mwanzo sura ya kumi na moja mstari wa kwanza, nchi yote ilikuwa na lugha moja na usemi mmoja. Ikawa watu, mstari wa pili, waliposafiri pande za mashariki waliona nchi tambarare katika nchi ya Shinari, wakakaa huko. Mstari wa tatu, wakaambiana, walikuwa wanazungumza tu Wakaambiana haya, na tufanye matofali tukayachome moto. Walikuwa na matofali badala ya mawe na lami badala ya chokaa. Mstari wa nne, wakasema haya, na tujijengee mji. Wakasema sio, wakaomba, wakasema, wakasema haya, na tujijengee mji na mnara, na kilele chake kifike mbinguni, tujifanyie jina, ili tusipate kutawanyika usoni pa nchi yote. Bwana akashuka ili auone mji na mnara waliokuwa wakiujenga wanadamu. Walikuwa hawajajenga, haleluya amen. Walikuwa hawajajenga mstari wa nne. Au, au Biblia yangu inasemaje? mstari wa nne wakasema, walisema tu, ila ukiwa wewe unasema kwa Mungu kule anatiki kama ndo unajenga wakati unasema mi nalopoka nisema tu, bahati mbaya. Yani kansa hizi zitatua, zitatua, maanake ukajiingiza usijiingize. Biblia inasema hatumpo miongoni mwao wasitao the grace to be different. Kubali, kubali, sisi weng... changamoto ya watu wengine ni kutojikubali kwamba mimi ni Mkristo tayari, mimi ni mlokole, kuna vitu sisemi, kuna vitu sifanyi, yani kuna vitu havina uhusiano kabisa na mdomo wangu. Mwanzo sura ya kumi na moja mstari wa nne wakasema, hawakujenga mstari wa tatu unachekesha. Wakaambiana haya ni maneno tu, kama wao unavyoambiana na mwenzio. Wakaambiana haya, na tufanye matofali tukayachome moto. Wakaambiana hawakuchoma jamani. They were just conversating, my dear, what are you talking What are you conversating? Kila wakati ukiwa una conversate na, na, na bebi wako na mchungaji wako na mama mchungaji wako, bosi wako kazini, huwa wa unaongea nini? Wakaambiana mstari wa tatu, haya, na tufanye matofali tukayachome moto. Walikuwa na matofali badala ya mawe na lami badala ya chokaa. Mstari wa nne wakasema, haya, na tujijengee mji kwa maneno. Wow. Ndio maana kwa maneno unahesabiwa haki, kwa maneno unahukumiwa. Na ndiyo maana maarifa yanakuwepo, maombi yanakuwepo, hatuna majibu. Kwa nini? Kwa sababu baada ya maombi ni kana kwamba sisi ni viumbe wawili tofauti, mambo tunayoyaongea ni mambo mawili tofauti tofauti. Na nini? tofauti na yale maombi tuliokuwa tunayaomba usiku na mamapitii. Mtu wa Mungu, ukitaka kwenda vizuri pamoja na mimi, ukitaka kwenda vizuri na maombi haya, ukitaka kuona baada ya muda una mabadiliko Hakikisha mambo tunayoyafanya usiku huu ndiyo mambo unayoyafanya asubuhi kukikucha. Haleluya! maongezi na mazungumzo ambayo mimi na wewe tunaongea hapa, hakikisha ndiyo mazungumzo unayoyaongea tukitoka hapa. Na ndiyo maana hivi Yoshua sura ya kwanza Biblia inasema hivi, Mungu akamwambia Yoshua, usinichoshe kitabu hiki cha Torati kisiondoke kamwe Kinywani. bali ya tafakari maneno mchana na usiku mchana na usiku ukitafakari kuna baadhi ya vitu ukivitafakari mchana na usiku inakupa kitu cha kusema imagine alipewa kitabu cha torati na, anafundisha anasema do you know torati vitabu vilikuwa vitano tuachana na sisi tuna vitabu mpaka ufunuo maanake sisi hatuna excuse yoyote ya kusema hivi mimi nilikuwa sina cha kusema. Nakwambia hivi. Read the word Soma maneno ya Mungu, soma maandiko yanakupa hivi, yanakupa day to day conversations. Kwa hiyo yanakuokoa wewe mwenyewe kuwa mpinzani wa maombi yako. Do you know sometimes, wewe mwenyewe kwa kinywa chako ndio unabomoa mambo ambayo usiku umeyajenga. na tujijengee mji, walikuwa wanaongea tu na mnara na kilele chake kifike mbinguni. Kumbe wakati wewe unaongea kwa kawaida, Mungu anasikia. Anasikiaje? Mstari wa tano Biblia nasema hivi, Mungu akashuka ili auone mji na mnara waliokuwa wakiujenga wanadamu. Sensu, walikuwa hawajaanza kujenga, walikuwa wanaongea tu. Mtu wa Mungu, unaongea nini? Kwa sababu wakati wewe unaongea unaona ni vitu vya kawaida, ulimwengu wa roho unajenga. Kwa hiyo kama huku wewe unaongea kushindwa unaongea umaskini. Ah, mani mwezi wa kumi na mbili watu wanakufaga, yani mastori yako wewe ni kufa kuva tu, stori za maana useme. Ukishasikia tu kuna ugonjwa mpya ndo kutupostia u, u, watu wamevimba vitu huku usoni, ni ndio status zako siku hizi mbili. Ah, umegoma kabisa hata kujua, hii ni kwa lazima siku ya tisa na kumi, umeacha una kazi ya kutuambia dimana kuna ugonjwa mpya. Mm mmeuona mmeuona mmeuona mmeuona juu you know, kuna mtu atapata huo ugonjwa mpya kwa kujitisha tu, anauangalia kila saa anawaangalia wale watu na wamevimba kulikweli, anawaangalia nasema, hivi mi na uso wangu kama parachichi. kwa kwa sababu bibi, nasema hivi, Wafilipi sura ya nne mstari wa nane, mambo yoyote yaliyo ya kweli, yoyote yenye staha, yoyote yenye kupendeza, ukiwemo wema wowote, yatafakarini hayo. Kwa sababu tafakari inakutengenezea mental picture. Utamwangalia huyo mtu anayeumwa mpaka utaugua, mpaka utaugua, yako itulie maana ulowako wako <laughs> haipendi amani. Wakasema mstari wa nne, Mwanzo kumi na moja. Haleluya, naamini unanipata vizuri kabisa, amina. Wakasema haya, na tujijengee mji na mnara na kilele chake kifike mbinguni, tujifanyie jina, ili tusipate kutawanyika usoni pa nchi. Biblia inasema hivi, mstari wa tano, Bwana akashuka ili auone mji na mnara waliokuwa wakiujenga wanadamu. Walikuwa hawajaanza kujenga Hakuna mahali suruhu ilipita, hakuna mahali kulikuwa kuna msingi, walikuwa bado wanaongea kwao. Katikati ya mazungumzo yako wewe na marafiki zako, wewe na watu unaosali nao ibadani, wewe na watu wako uko kazini, kuna kitu Mungu anakisikia kwenye mazungumzo ambacho wewe sio maombi, kwa sababu by the way do you know, huwa tunatumia muda mchache sana kuomba, like kuomba hapa nje, tutaomba lakini haitafika saa zima kwa hiyo muda mwingi mimi na wewe tunautumia kwenye kuongea mazungumzo ambayo si tunahisi ya kawaida kabisa, bila kujua, katikati ya mazungumzo yetu ndiyo tunaumba. Mtu wa Mungu, usiongee kitu chochote ambacho unakiona kwa sasa. Ongea kitu unachokitaka kwa sasa. Utaona giza, lakini kwenye kuongea utasema hivi na iwe nuru. Haleluya. Mstari wa sita. Bwana akasema tazama, watu hawa ni taifa moja na lugha yao ni moja, na haya ndiyo wanayoanza kuyafanya sasa. Hawatazuiliwa neno au tendo, hawatazuiliwa neno. Mwanzo sura ya kumi na moja mstari wa sita Bwana akasema tazama, watu hawa ni taifa moja na lugha yao ni moja, na haya ndiyo wanayoanza kuyafanya. Yapi? ya kuzungumza hapo Mstari wa saba. Imagine Mungu ana take action kutoka kwenye maneno. Hawa watu mtu wa mungu au hawa, Hawa ni ule mnara wa Babeli. Hawa watu hawakuanza kujenga, walikaa tu kama kikao, kikao tu, kikao tu. Mstari wa saba: haya na tushuke huko tuwachafulie usemi, sio tuwaharibie jengo, tuwachafulie usemi. Kwa hiyo wewe ni either strong au weak, kulingana na maneno unayoyatamka kila wakati. Haleluya, Bwana asifiwe. Kulingana na maneno unayoyatamka kila wakati, you are either strong or weak. Mwanzo sura ya kumi na moja mstari wa saba. Haya, na tushuke huko, tuwachafulie usemi wao, ili wasisikilizane maneno wao kwa wao. Haleluya, haleluya, haleluya! Maneno unayoyazungumza maneno unayoyazungumza yana nguvu kuliko ma ombi unayoyaomba kwa sababu wengi wetu sisi tunaomba mda mchache sana, na wengine hatuombi kabisa. Tumefunga kwa sisi ambayo tuko mkuyuni kwa pitii, tunafunga siku nzima hata sana. Baba yetu usemi unasubilia uje mkuyuni uombe na pasta, lakini do you know, ukifika mkuyuni, ukifika mkuyuni hayazidi masaa manne na siku haina masaa manne, siku ina masaa ishirini na nne. Kwa maana yake masaa ishirini yote ulikuwa unaongea unaongea nini? Unaongea nini mtu wa Mungu? Mithali sura ya sita, ulikuwa unazungumza nini? Kwa hiyo maneno unayoyaongea kwa namna moja ama nyingine, yana athiri sana sana sana, yana athiri nini? Mungu akutendee wa. Kwa hiyo wakati wewe unayaona ni mazungumzo ya kawaida, sio mazungumzo ya kawaida hayo. Kwa Mungu hayo ndiyo maombi anayasikia, na kujaji kutokea hapo. Imajini, watu wa Babeli walikuwa wamekaa wanazungumza waka wakaambiana wakasemezana, wao kwa wao wao kwa wao, tujifanyie sisi mnara ufike mbinguni. It was just a plan. mstari wa saba Biblia inasema Mungu akashuka, akashuka, akashuka kuliatendi jambo ambalo halijafanyiwa kazi kwa namna ya nje ya kimwili, akashuka kuatendi usemi. Mithali sura ya sita na maneno tunayatoa wapi? tunatoa pia maneno kwa sababu sisi mtu wa Mungu. Kwa nini na kuinsisti kusoma neno? Ili neno la Mungu lijae kwa wingi ndani yako. Neno la Mungu likijaa kwa wingi ndani yako lina affect your speech. Haleluya! kama mtu angefanikiwa kujaji, kurizon, kudisain, kutoa maamuzi kutokea ndani tu kwenda nje. Sisi ni watu wema sana. Changamoto inakuja pale tunapoambatana na the so called friends. Kwa nini? Kwa sababu friends kwa namna moja ama nyingine, wana influence sana speech na maneno yetu tunayozungumza. Mtu haongei mbali na maneno ambayo anazungumza na marafiki zake. Chuma unoa chuma, mtu anafanania sana uso wa rafiki zake. Haleluya! Mithali sura ya sita mstari wa kwanza sio tageti yetu, lakini hatuwezi kusoma bibilia tukarukaruka. Aliwahi kutufundisha PT akasema soma bibilia vizuri, kwao. Tunaanzia juu tunashuka chini, ndio maana hata kwenye mwanzo kumi na moja tumesoma tumesoma mwanzo sura ya kumi na moja kwao. Hapa uh, uh, tuko Mithali sura ya sita mstari wa kwanza. Japokuwa tageti yetu sisi ilikuwa ni mstari wa pili, lakini mstari wa kwanza kuna mahali unatupelekea unatupelekea kwenye mstari wa pili. Mwanangu, kama umekuwa mdhamini wa rafiki yako, ikiwa wewe na mgeni mmepana mikono. Mstari wa pili, basi umetegwa kwa maneno ya kinywa chako. Mtego umewekwa kwenye kinywa. Nini unaongea nini? Huongei mdomoni. Uh, umekamatwa kwa maneno ya kinywa chako kwa maneno ya kinywa chako. Do you know mtu wa Mungu, mtu anaweza tukamuheshimu mtu au tukamvunjia mtu heshima, sio? Wakati mwingine kwa kile alichokivaa, -a, au kwa vile alivyo navyo. Do you know, kuna wakati mwingine unamfahamu mtu chizi, kwa sababu wako machizi wanaopendeza. Pale tu atakapofungua mdomo, unajua kabisa huyo Unaojua -set. ndani amna kitu hiyo. Kupitia maneno mtu anayoyazungumza tunaweza tukamjaji au tukamjaji ri right. Eluya, lakini do you know, kwa kuwa sisi hatuishi kwenye kisiwa, ndio maana leo na skule tuliomba kwamba mungu tusaidie wanini, kwa sababu sisi tunafanya kazi, tunafanya kazi, kuna watu tunashirikiana nao ambao hawana imani moja na sisi ambao hawana mtazamo mmoja na sisi ambao kwa namna moja ama nyingine wana maneno au una imani au mitizamo kingano yani kinzano kabisa na sisi kwao. Sio kwamba sisi tuna kisiwa chetu peke yetu, kwamba hiki ni kisiwa cha walokole hapana, tunaishi na watu. Kwa hiyo wakati mwingine changamsha genge eh, unajikuta unachangia mada yenye utata, unajiingiza kwenye commitments ngumu kwa maneno yako. Kwa nini? Kwa sababu unatamani tu eidha kuwafurahisha uh, wale watu uliokuwa nao kwa mda huo au kuonekana na wewe, basi nisionekane mlokole kihivo. Ukienda Roma bwana, ongea kama wa Roma. Kwa hiyo ukiambiwa saa hizi kuna mlipuko ghafla, unabadilisha usemi Nasa, ah, na magonjwa amekuwa mengi jamani, vijana tunaisha, vijana tunaisha, mafigo yanatumaliza, mafigo yanatumaliza. Ulikuwa na figo lako zima kabisa, ghafla. Gafla tu unalichukua figo lako na maini yako vilivyokuwa vizima kabisa, unaviingiza kwenye trend, kwenye mlolongo do you know? Kuna mtu yuko sawa kabisa yuko vizuri kabisa mpaka aina fulani ya rafiki amsogele. Na unajua hakuna urafiki ambao hauna mazungumzo, na ndiyo maana uwezi kusema mi na rafiki yangu bubu, si tunaongea lugha ya ishara Emoji. -a. <laughs> Iko ni kitu kingine urafiki unahusisha mawasiliano. Hata pami, nakwambia juu, simwendee Mungu kila wakati kwa kuwa una shida, kwa kuwa una changamoto no. Mw, tengeneza kwanza mahusiano na Mungu. M mama mchungaji, natengenezaji, soma neno lake, utamjua anapenda nini, hapendi nini, anataka uongeaje, ufanyaje? Mbona alimwambia Yoshua, akaambia Yoshua, sikiliza, kitabu hiki cha Torati kisiondoke kamwe kinywani. Kwa hiyo mimi nikiwa nasoma, nikiwa nasoma, nikiwa nasoma Biblia yangu, Biblia um, um, maneno na yasoma yatanipa nini cha kuweka mdomoni? Watu wengi tunaongea, tunaropoka, tunakosea kwa sababu maneno ya Mungu hayapo. Biblia inasema hivi ninyi, uh, Yohana kumi na saba ninyi mkikaa ndani yangu na maneno yangu, maneno yangu, maanake Mungu God cares, God cares for his word kwao, anasema na maneno yangu pia yakikaa ndani yenu umeni lolote, kwa hiyo huwezi kuanza kuomba. Na ndio maana wengine tukianza kuomba hata kanisani, wewe ujawahi kuona mda wa maombi, ndio kuna mtu anavolunteer kuwa injinia wa jengo. Ndani ya mda huo alikuwa ameingia kwenye ibada, jengo lilikuwa sawa tu mileni ya mtawa ilikuwa sawa tu, lakini mtumishi wa Mungu akafundisha praise and worship, ikaenda pale Wali, baba tu aliposema tuombe, tuanze kuomba, akawa mfanisi wa majengo anaanza kuangalia juu, hasi shida ni nini? Mbona kama paa fupi? alafu hili jengo mbona nguzo nyingi? nani kajenga? <laughs> vitu ambavyo havimsaidii. do you know why? you know what? kwa sababu hana maombi, anakaukiwa, hana, hana cha kuomba hana cha ja kuomba, naomba tu kidogo, amechoka au anasema ah, matatizo yangu ni, ni, ni matatu tu baba, nisaidie niache kuzulula, niache uongo na nipunguze uzinzi. Hataki kuacha nasa upungue, na nipunguze uzinzi <laughs> kwa jina la Yesu amen. Imeisha hapo, imeisha. Biblia inasema hivi: ninyi mkikaa ndani yangu na maneno yangu yakikaa ndani yenu Ombeni lolote. Kwani unakaukiwa maombi? Neno amna neno dogo. Muombaji asiyekuwa na neno, mbea au anaomba kulingana na habari aliyoisikia. Kuna kasikia huko, kuna ugonjwa mpya, kuna, kuna umeingia ume, anaomba kesho na kesho kutwa. Ana, anaombea bali za veta, si nini? Yani ye anaenda na matukio. Haleluya, amen. Neno la Mungu likae kwa wingi ndani yako litakupa cha kuomba. Lakini pia nilikuwa nasema hapo, sisi hatuishi kwenye kisiwa cha peke yetu, kwamba hiki ni kisiwa cha walokole peke yao. That's why we are praying for the grace to be different, uwezo wa kuhimili na kukubali utofauti. Unajua, ni changamoto wakati mwingine, mtu umeokoka lakini unashindwa kujikubalisha mbele za watu kwamba kweli mimi am truly born again Christian. Mimi kuna vitu sifanyi yani, kuna vitu mimi siongee. Unaogopa kuonekana sio mtu wa watu, maana wengine uh, you know, people pleasing mentality nisi nikaonekana mimi siko, siko upande wao. Kwa hiyo kila mada ofisini unachangia, ah, wanaume wa siku hizi wamekuwa wa ajabu. Unaanza unachangia, babe wako hata sio wa ajabu, alikuwa sawa tu kaka wa watu mpaka ulipoanza kumsema ofisini. Ni la kweli wanaume wana wa kizazi hiki kana kwamba zamani ulikuwepo. Wanaume wa kizazi hiki, hawa wamekuwa waongo sana. Haya ulikuwa naye yupi? Wasikilize wana point. Ah, yani ndoa sahivi zimekuwa changamoto na imsaka yani, yani ndio yani <laughs> ni shida ndoa ni mtihani. Yani mtu akaanaye ameanza na maisha magumu, anafika jua akipataana kukimbia. Unamwangalia. Unamwangalia unasema, uliwahi kupata mtu akakukimbia. Hamna. Mimi nasema ndio kwa nini unasema? mastori ya kusikia stori za barabarani, anasikia kuna mtu huku Arusha akakatwa mkono na makule kuwepo, lakini kusikia habari za mtu mmoja mmoja, you will judge people wrong. Hallelujah, sipendi lilo eneo, na nisikae kabisa hapo, nitakukwaza lakini, jiepushe na habari za kusikia kutoka kwa marafiki. Ndio maana mithali sura sita pale imeanza habari za marafiki, umekuwa mdhamini wa rafiki yako Manake wewe na marafiki zako mnaongea nini? Ni ya muhimu sana, kwa sababu niamini mimi, watu wa mlima wa Babeli, Biblia inasema hivi: wale watu walikuwa na lugha moja na usemi mmoja. Kwa namna moja ama nyingine, wale watu kama walikuwa sio ndugu, walikuwa ni marafiki kwao. Manake watu ulionao karibu wana uwezo mkubwa wa ku influence hata prayer points zako. Ulikuwa sawa tu Ukuwa una mpango wa kuombea mahusiano wala ndoa, wamekuchaji, wamekuchaji, wamekuongelesha mpaka umeiona ndoa ina shida, umeanza kuombea. Do you know, mtu uh, prayer points anazipata wapi? Mazungumzo ya kila siku anayoongea anayo na watu. Mitandao ya kijamii siku hizi ndio mazungumzo. Hata kama hakuongeleshi direct, lakini akikutumia zile picha za watu wamevimba vidu, do anakuongelesha hivo. Kwa hiyo, unapata prayer point. Do you know, Do you know, know, mtu wa Mungu, hata tulipopatia na kukosea sana tulikosea, kutoka kwa watu ambao tumeanza kuwasiliana nao, yana afekti maombi yetu, mtu wa Mungu. Conversation zetu zina affect maombi yetu, zina affect sana. Tunakutana say, saa tisa hii mpaka saa kumi na moja tunaomba tunafundishana neno, unajikaza unajikaza kweli, husinzii kweli hulali, lakini mtu wa Mungu ukitoka tu hapa, mazungumzo yako ni tofauti. Huduma gani inabana vijana? Yani, yani nakuambia mimi sizani kama ntato. Yani una mambo mengi kiasi kwamba mimi wanasema haiwezekani. Let's say, kwa mfano kikombe hiki hapa, watu wa Mungu wamenipa hapa cha maji, haiwezekani kikombe hiki cha maji ukakitemea mate, and then kikombe hiki hiki ukakitumia kunywa maji. Hayo maji yatakutia kinyaa. Ndivyo inavyotokea sasa kwenye maisha yetu na watu tunaoishi nao tunazungumza negative negative negative, maongezi yasiyofaa. Kwa hiyo ikifika wakati wa kujibarikia kutoka kwenye hayo mazingira, inakuwa ngumu. Haleluya, haleluya. Ma, mchungaji, nifanyaje? Ninaishi na watu kama ulivyosema, siishi kwenye kisiwa. That's, that's the reason why we pray. Mungu atupe boldness atupe ujasiri katikati ya dunia, katikati ya vijana wenzetu, katikati ya ndugu zetu, katikati ya jamii, watu tulionao wanaosema uchumi mgumu. Inakuhitaji umwelewe sana Mungu kusema hivi, hatumo miongoni mwao, wao wasitao. Haleluya, hatumo miongoni mwao. Likitajwa kundi la maskini, mimi sipo. Inahitaji neno la Mungu liwe limejaa ndani yako kweli kweli, kuona vitu vinavyokuzunguka nawe kuongea kitu kingine. Na ndiyo maana inamhitaji Mungu kwelikweli kuliona giza na kusema hivi, na iwe nuru, na iwe nuru, na iwe nuru. Inamhitaji Mungu kweli. Unaona umezungukwa na wagonjwa pande zote, umeona umezungukwa na shida taabu, kile ukiangalia pale nyumbani, wewe ndio kama baba, wakati baba ako yupo, yani hamna umeme hamna maji, wadogo zako hawasomi, wewe mwenyewe usomi, na wazimu kusema uende vita, yani una mambo mengi, vitu vingi vinakusonga kwao katikati, haya mambo yote ninashinda na zaidi ya kushinda Haleluya! Na ndiyo maana tunaomba Mungu tupe ujasiri tupe ujasiri tupe ujasiri katikati ya changa ya, ya, ya, ya muunganiko wa kazi tunazofanya, vijana wenzetu ambao tunafanya nao kazi, tunafanya nao biashara, some of us tunao business partners wanaongea lugha mbili kabisa tofauti na sisi. Sisi tunaongea hivi: kwa kupigwa kwake sisi tumepona. Biashara hii, kwa jina la Yesu tunaitamkia uponyaji. Itaishi, itaishi, itaishi taishi haya, huyo mwenzio anasema, anaongea mm, lakini kwa kweli biashara ni mbaya. Jamani, sisi tunauza nguo za ndani, watu wa Mungu, joto hili la dawa wameamua wavae nguo. Maneno unayoyaongea yana umuhimu kuliko maombi. Maombi unaomba muda mchache, maombi unaomba ukiwa umechoka, lakini maneno unaongea kila saa, kila wakati, mpaka kuna mali mwanzi. Hebu niwekee mgojezi hapa kwenye kinywa, naona naongea sana kwa hakikisha maneno yote unayoyaongea yana, yana align na maombi yako. Nitahakikishaje? read the word, read the word, be intentional, read the word. Kwa nini? maneno yake yakikaa kwa wingi ndani yetu, tunapata cha kusema. Kitabu hiki cha Torati kisiondoke kinywani. Kitaondokaje kama sijakisoma? Ndio maana kimeitwa kitabu ki, kimeitwa kitabu kwa sababu inabidi tukisome na tukishakisoma, kinatupa kitu cha kusema. Watu wa Mungu, tabia ya mtu inakuwa affected sana na mazungumzo ambayo anayazungumza. Haleluya! Mahali Biblia imeandika vii, mazungumzo mabaya huharibu tabia njema yani, mazungumzo. Imagine maanake, mazungumzo yana nguvu, yana uwezo wa kuiharibu tabia. Yani ulikuwa una tabia nzuri, ulikuwa na tabia nzuri kabisa mpaka ulipoanza kuzungumza. Do you know mtu wa Mungu do you know? Hata ah, ni sikuhukumu, hata mimi several times ambapo nimekosea, nilikosea kwanza kuzungumza na ndio maana kuna wakati mwingine ukifika kama mwombaji kama mtu wa Mungu, lazima ukubali a lonely life. Kubali greatness ina kurequire sometimes to be lonely. Kuna meseji ujibu. Ndo hapo nilikuwa nakuambia, watu wanaanzaje kufanya uovu? Wanaanza kwa maneno. hai siyo hai nice sokweni vipi kuhusu maombi Vipi kuhusu maombi? Samueli wa pili sura ya kumi na tatu tutaisoma hapo kesho, itakushangaza. Kuna kaka mmoja alikuwa sawa tu sawa tu sawa tu akapata rafiki ah, Ninaondokaja sijasoma hii, nitaweweseka. Samueli wa pili, haleluya, Amen. tuko vizuri Amen. Msikilizaji na mwonaji wananiona vizuri, tufungua Wafalme wa pili sura ya kumi na tatu haleluya, Amen samueli wa pili samueli wa pili sura ya kumi na tatu haleluya ha, ikawa baada ya hayo absalom mwana wa daudi alikuwa na umbu mzuri yaani dada jina lake akiitwa tamari naye amnoni mwana wa daudi akampenda da, uh, absalom na amnon walikuwa ni ndugu lakini wameshia tu baba mama zao ni tofauti. Bwana asifiwe. Ele. mazungumzo mabaya yana uwezo wa kuharibu tabia njema. Biblia inasema hivi, mazungumzo mabaya huharibu tabia njema. Ulikuwa una tabia yako nzuri, lakini sio kwamba tabia mbaya ndio huharibu tabia njema. Mazungumzo, mazungumzo, day to day conversations zinaharibu tabia njema. Je, kama day to day conversations zinaharibu tabia njema, vipi kuhusu maombi tunaomba masaa mawili tu kwa siku, na pitii na hapa tunaomba dakika kumi ishirini tu, the rest kote ni mazungumzo, ni story, people we chat with, people we talk with, kila siku, kila saa tunaongea nao mambo mbalimbali mbali: mambo ya mahusiano, mambo ya ndoa, mambo ya kazi, yana afekti maombi yetu yana afekti maombi yetu. Tusiwe waombaji frustrated, tuwe waombaji wenye majibu. Lazima maombi yetu yaende sawa sawa na mazungumzo yetu tunayozungumza kila siku na kila wakati. Tunawezaje kuzungumza positive kat katikati ya dunia iliyojaa negativity? Through the word of God, kwa kupitia neno la Mungu. Soma neno la Mungu kwa wingi, lakini pia kitabu hiki cha Torati kisiondoke kinywani. Sasa huwezi kukiweka kinywani kitu ambacho hakiko moyoni, kitu ambacho hujakisoma. get time, pata muda. Haleluya, pata muda, soma Bibilia ili upate kitu cha kusema. Wengine mnawekewa vitu vya kusema kwa sababu hamna huna pointi, huna cha kujibu, huna cha kusema. Samueli wa Pili sura ya kumi na tatu mstari wa pili mstari wa kwanza ikawa baada ya hayo Absalom mwana wa Daudi alikuwa na umbu mzuri, jina lake akiitwa Tamari, naye Amnoni mwana wa Daudi akampenda. Mstari wa pili akasononeka Amnoni. Amnoni kampenda Tamari dada yake Absalom, akasononeka. hmm? hata akaugua mapenzi yanarani. Dunia sio wewe tu ambaye huli kwa sababu ya mai wako Amnoni hapa akaugua kwa sababu alimpenda Tamari kwa ajili ya umbo lake Tamari, maana huyo msichana alikuwa mwanamwali. Amnoni akaona ni vigumu kumtenda neno lolote. mstari wa tatu. Lakini Amnoni alikuwa na rafiki kama kama ulivyo ulivyo na na na rafiki yake kama na rafiki rafiki yake yako. Lakini Amnoni alikuwa na rafiki jina lake Yonadabu mwamba huyo Atali mwana wa Shama nduguye Daudi. Naye Yonadabu alikuwa mtu mwerevu sana. Wako wawili tu werevu kwenye Bibilia, hiyo Ibilisi, Mwanzo sura ya tatu, naye nyoka alikuwa ni mwerevu, na akawa na mdogo wake. Hapa Samueli wa pili kumi na tatu mstari wa tatu, naye Yonadabu alikuwa mwerevu sana. Yaani maneno wazee wa saundi ndio ao wanaokwambia hivi, dada, nimetembea mimi duniani kote kote sijaona dada kama wewe. Biblia inasema hivi akamwambia, ah, Amnoni, ngoja nikupe ujanja jinsi tunavyobaka. Maana hapa chini alimbaka Tamari, lakini najua alimbakaje, alipewa mchongo na rafiki yake. Yani rafiki yake inaonekana alikuwa ni mtaalamu wa kubaka Afrika Mashariki na Kati, kwa sababu huwezi kumwelekeza mtu kitu ambacho ujawai kufanya. Maana yake alikuwa mtaalamu wa ubakaji, kishapiga mbili tatu, lakini Amnoni alikuwa mgeni kwenye gemu. Akawambia, sikiliza, kwa huyu unavyomwona, kuja nikupe mbinu. Lala sasa hivi, ugua, jifanya kama kichwa kina kuuma, halafu uwe ni mgonjwa unayependa kula, kwa sababu wagonjwa wengi hawapendi kula, lakini wewe uwe ni mgonjwa unayependa kula. Watu wa Mungu, aliandikiwa ile skripti na Yonadabu mpaka mwisho wa siku akambaka Tamari. Tutasoma kesho. Kwa hiyo ulilala sio mbakaji, ghafla ukawa na rafiki mwenye ubakaji akakufundisha ubakaji ukabaka. Na Biblia inasema hivi, baada ya kumaliza na jambo na, na Tamari akamchukia kwa chuki kuu. Ilianzaje? Ilianza mazungumzo. Unaongea nini na ndugu zako? Unaongea nini na marafiki zako? Unaongea nao ukishika simu yako hivi kuchati, unaandika nini? do you know most of us including me, wala nisijitoe, ukasema mtumishi anatuhukumu kila mahali, nilipokosea mimi. Mimi, ma mchungaji nilikosea nikiwa aidha naongea na mtu au ah, namwandikia nikajikwaa kama mazungumzo mabaya yana uwezo wa kuharibu tabia njema, maanake mazungumzo mabaya yana afekti maombi yetu. Baba, katika jina la Yesu Kristo mwana wa Mungu aliye hai, katikati ya dunia iliyojaa mambo mengi na vitu vingi, katika jina la Yesu ukanisaidie, the grace, the grace to be different, the grace to be different, the grace to be different, the grace to be different, katika jina la Yesu, neema ya kuwa tofauti, neema ya kuwa tofauti, neema ya kuwa tofauti, katika jina Nikajiweze nikajiweze nikajiweze nikajiweze Bwana, nikajiweze nini cha kusema, nini cha kuongea katika jina la Yesu, kwa sababu mbingu inanijibu kulingana na ninachokiongea. Baba, katika jina la Yesu, ukanijaze neema yako kwa wingi, nikasome, nikaweze kusoma neno lako katika jina la Yesu, ili ya kwamba kitabu cha Torati kisiondoke kinywani mwangu katika jina la Yesu tarabashanda, matokurabasaa kotarabashaa yako adarabaee yaotarabashe aorabasata neno lako linasema, Bwana, kama sisi tukikaa ndani yako na maneno yako yakikaa kwa wingi ndani yetu, tuombe lolote tuombe lolote tuombe lolote katika jina la Yesu Haleluya, haleluya. Baba, katika jina la Yesu, wewe ni Mungu mwema na Mungu mzuri, katikati ya chaos, katikati ya chaotic world, ambayo kila wakati kupitia ndugu zetu, marafiki zetu, majirani zetu, watu tunawafahamu, mitandao ya kijamii, kila wakati kuna taarifa zinazokinzana na neno lako Neema yako ikawe kubwa juu ya maisha yetu katika jina la Yesu, ikatusaidie kila wakati. Pasipo wewe sisi hatuwezi jambo lolote, pasipo msaada wako, pasipo msaada wa roho wako Mtakatifu sisi hatuwezi jambo lolote. Baba katika jina la Yesu ukatusaidie wote, mimi pamoja na ndugu zangu hawa ambao wamekuwa wakiungana pamoja na mimi kwenye maombi haya kuanzia saa tisa. Baba neema yako ikawe kubwa kwenye maisha yetu, katika jina la Yesu ukatupe neema yako na tukajiwe, tuweze na kuwa watofauti yeah. Katika jina la Yesu ukatusaidie kitabu cha Torati kisiondoke kwenye midomo yetu yeah. Katika jina la Yesu, kila wakati tutakapoona kuna mifupa mikavu tuone posibiliti, tuone posibiliti ya kuishi tena. Katika jina la Yesu, tutakapoona kuna shida, kuna tabu, kuna adha, kuna magonjwa, kuna kushindwa, kuna umasikini kwenye maisha yetu, katika jina la Yesu tukaone, tukaone neno lako likatuoneshe posibiliti ya kutoka, kutokea hapo kila wakati tutakaposikia milipuko ya hapa na pale, taarifa mbaya, katika jina la Yesu, neno lako ambayo tumekuwa tukijifunza na kulisoma kila wakati likawe ni kama ngome isiyotikisika, katika jina la Yesu, likatusaidie uwezo wa kuhendo bad news, taarifa mbaya kutoka Nye. pande zote, katika jina la Yesu, ukatupe spiritual stamina, spiritual stamina katika jina la Yesu Nye. na kuwa majasiri na kulinena Nye. neno lako kwa ujasiri, katika jina la Yesu. Yesu hata katika jina la Yesu Amen. hata kama tutaona hali zetu zinaenda tofauti Amen. kama tutaona giza Amen. kama tutaona ukiwa Amen. kama tutaona utupu, ukatujalia uwezo ukatujalia nguvu wa kusema Amen. na iwe nuru Amen. na iwe nuru Amen. na iwe nuru, nuru. Katika jina la Yesu nami asubuhi ya leo mfalme wa amani mm. ninawabariki watoto wako wa kike na wa kiume wadogo kwa wakubwa ah watu wa thamani sana Amen. watu wako katika jina la Yesu ukawabariki na neema ya kufungua macho ya mioyo ya Yatiwe ya nuru katika jina la Yesu, wakaona ya kwamba wewe unaweza mambo yote katika jina la Yesu, na makusudi yako hayawezi kuzuilika. Ukawasaidie, ukawasaidie kila wakati, mioyo yao, akili zao, nafsi zao, zikakumbuke zikakumbuke maneno ambayo tumekuwa tukifundishana hapa kila wakati katika jina la Yesu. Ukawajalie shauku na hamu ya kulisoma neno lako katika jina la Yesu, kama vile mtu anavyotamani maji, kama vile mtu anavyotamani chakula katika jina la Yesu, mioyo yao kajae shauku, shauku ya kulisoma neno lako Amen, maana baba kwa ajili yako na kwa neno lako, sisi mm. tunaishi tunakwenda mm. na kuwa na uhai wetu, ukatusaidie. Maana pasipo neno lako sisi hatuwezi kitu chochote. Ukawabariki ndugu zangu hawa wa wakike na wakiume, kila watakachokifanya siku ya leo kikabarikiwe katika jina la Yesu. Neno lako likae juu ya biashara zao, likawe juu ya kazi zao, likae juu ya ndoa zao, likawe juu ya projekti zao, likae juu, juu ya afya zao, katika jina la Yesu. Kila aliye mgonjwa na kila aliye mdhaifu katika jina la Yesu Amen. Baba neno lako linasema tutaweka mikono juu ya wagonjwa nao watapokea afya katika ka jina la Yesu Amen. Kila aliyetuma SMS yake ya ugonjwa ya au kushindwa au maradhi ya aina yoyote yale katika jina la Yesu uka mponye, ukamponye ukamponye ukamponye, afya ya kiungu ikaingie kwake kwanzia saa hii. Kila mwenye uhitaji uhitaji wa kifedha katika ka jina la Yesu Mungu ukamfungulie madirisha madirisha ya mbinguni katika ka jina la Yesu Ukamwagie baraka zako katika jina la Yesu. Mwene shida na uhitaji wa aina yoyote, mm, Baba ukampe sawa sawa na imani yake Amen. Katika jina la Yesu ukawatunze, ukawaepushe na balaa na mikosi na laana katika jina la Yesu, mabaya yawakimbie, mabaya yawakimbie, mabaya yawakimbie ya kwa jina la Yesu kila watakachokigusa siku ya leo kikabarikiwe kwa jina la Yesu. Kila watakachokigusa kila watakachokigusa kikabarikiwe kwa jina la Yesu. Na kwa kuwa tumejifunza juu ya maneno yako Baba, usiwadisapoint watoto wako. Kila watakapokuita ukawaitikie katika jina la Yesu. Siku ya leo ya Jumamosi, Bwana, kama mtu mmoja mmoja na kila kundi, mtu mahali popote ambapo atainama, atapiga magoti, atakuita Baba, ukamwitikie katika jina la Yesu kwenye shina la uhitaji wake, ukamwitikie kila ombi ambalo mtoto wako ataliomba siku ya leo. Baba, ukamjibu katika jina la Yesu. Ukawaepushe na ajali za barabarani. Amen. Kwa jina la Yesu ukawatunze wao na waume zao. Amen. Na wake zao na ndugu zao katika jina la Yesu ubariki vyakula watakavyokula, ubariki maji watakayokunywa katika jina la Yesu. Si siku hii ya juma mosi kwao imebarikiwa. Amen. Watabarikiwa watokapo, hata watakaporudi tena kwenye nyumba zao Amen. Watabarikiwa katika jina la Yesu. Hakuna mtu yoyote katikati yetu atakayetoka na kwenda kutafuta na kurudi mikono mitupu Amen. Baba, katika jina la Yesu utupe leo riziki yetu, mm. utupe leo riziki yetu Amen. riziki ambayo uliiandaa kwa ajili ya Jumamosi mm. utupe leo katika jina la Yesu Amen. katika jina tusikose mkate tu mkate, katika jina la Yesu, kwa ajili yetu na kwa ajili ya watu wanaotutegemea, siushindwe kutupa mkate wetu wa kila siku kwa Amen. jina la Yesu, bariki afya zetu, bariki afya zetu Amen. kwa jina la Yesu Amen. kwa jina la Yesu, Yesu, kwa jina la, Yesu. Kwa jina la Yesu. bariki watoto wetu Amen. wakike na kiume popote pale walipo eidha, wako nyumbani au wako shuleni, mkono wako wenye nguvu. Mkono wako wa nguvu, mkono ulinzi nao kati katika jina la Yesu Amen. Bariki kazi zetu, bariki biashara zetu katika jina la Yesu, katika jina Yesu kila biashara ya mtoto wako ambaye amejoin mahali hapa hmm, pamoja kuanzia saa tisa mpaka hmm, sasa katika jina la Yesu Amen. Na kukawepo na utofauti Amen. Kwa jina la Yesu, katika jina la Yesu ukawatunze watoto wako ukawahifadhi mpaka tutakapoonana tena wakati mwingine amen, amen. Asante kwa kuwa pamoja na mimi kuanzia mwanzo mpaka mwisho wa ibada hii. Usiache kuomba, usiache kumtafuta Mungu, na kama umebarikiwa na maneno haya, unaweza kutoa sadaka yako kupitia namba zifuatazo 0659687569, au 0753085789. Shalom.