Shalom, mpendwa wa Bwana, this is mama PT na leo na kukaribisha tena kulisikiliza neno la Mungu. Biblia inasema maneno yangu ni roho na uzima. Neno hili lina uwezo wa kufufua tumaini na kuleta faraja moyoni. Huenda upo kwenye dhoruba au mawingu mazito, lakini kuna neno la Mungu lililo hai linaloweza kutuliza mawimbi na kukuletea amani. Leo karibu Mwanzo sura ya kwanza mstari wa ishirini na sita. Mwanzo sura ya kwanza mstari wa ishirini na sita, tuanzie hapo leo. Bibilia inasema hivi, Mungu akasema, na tumfanye mtu kwa mfano wetu. Neno wetu maana yake linamaanisha, na yeye akiwa ndani ya huo mfano waumbaji. Mungu akasema na tumfanye mtu kwa mfano wetu na kwa sura yetu. Yani sisi tumeumbwa kwa sura na kwa mfano wa Mungu. Mwanzo sura ya kwanza mstari wa ishirini na sita. Kuumbwa kwa sura na kwa mfano wa Mungu maanake nini? Maanake ni mwonekano wa nje na wa ndani moja, lakini pia utendaji kazi. Ukisikia in his his image and his likeness, his likeness maanake utendaji kazi tabia, namna Mungu anavyofanya mambo yake, ndivyo hivyo hivyo na sisi tunategemewa au tunapaswa kufanya hivyo hivyo. Kwa nini? Kwa sababu mtu akikumba mtu akikwambia kwa sura na mfano wa neema, kwa sura na mfano wa mama Pitii, manake inabidi unyoe kama mimi, manake inabidi utie wei pale, inabidi kama ni yani hata kama upendi ereni lazima ujitoboe matobo kadha wa kadha utie pale, lazima uvae kama mimi. Ukienda mbali zaidi lazima uzungumze kama mimi. Ndio maana ya sura na mfano wa mama Pitii. Sasa tumeumbwa kwa sura na mfano wa Mungu, maanake tunategemewa in in in his his his image and in his likeness in his likeness means characteristics, yani namna ya utendaji kazi wa Mungu. Kwani Mungu anafanyaje mambo yake? Mwanzo sura ya kwanza mstari wa kwanza wa pili, wa tatu, wa nne wa tano sita saba zote zile zinaonyesha namna ambavyo Mungu anafanya kazi. Kwa mfano, Mwanzo sura ya kwanza mstari wa kwanza hapo mwanzo Mungu aliziumba mbingu na nchi. Mstari wa pili, nayo na nchi ilikuwa ukiwa tena utupu na giza lilikuwa juu ya uso wa vilindi vya maji, roho ya Mungu ikatulia juu ya uso wa maji. Mstari wa tatu, Mungu akasema iwe nuru, ikawa nuru. Wao, kwa hiyo Mungu aliumba mbingu, Mungu huyo huyo akaumba nchi, lakini mbingu ikaonekana iko sawa tu, lakini nchi ikaonekana something is wrong. Yani, kuna kitu hakiko sawa kwenye nchi, na nikwambie, sio kwamba ilikuwa ni hapo hapo. Hapana, gap lilitokea. Yani unapoona kuna mstari mmoja na mstari mwingine wa, wa, wa kwenye Biblia, maanake kuna gap la muda. Kwa hiyo siku ya kwanza au mara ya kwanza kabisa, wakati Mungu anaumba mbingu na nchi, zilikuwa so perfect. Zilikuwa okay kabisa, wala hazikuwa na shida yoyote, lakini baada ya muda kidogo nchi ikaonekana ina shida, nchi ikaonekana ina ukiwa, nchi ikaonekana ina utupu, lakini pia giza likaonekana lipo juu ya uso wa vilindi vya maji. Kama ambavyo mimi na wewe wakati mwingine tunatengeneza biashara zetu zikiwa sawa kabisa, ndoa zetu zikiwa sawa kabisa, familia zetu zikiwa sawa kabisa, ah, tunazaa na watoto wetu wa kike na wa kiume wakiwa sawa kabisa, hakuna dalili kabisa ya kwamba one day kuna vitu havitaenda, uh, havitaenda kama ambavyo sisi tulitegemea kutaka au kudhania. And then suddenly tu unashangaa kuna shida kwenye kazi, kuna shida kwenye biashara, kuna shida kwenye malezi, kuna shida mahali kadha wa kadha. Kwa hiyo kama ambavyo Mungu baada ya muda kitambo tu kidogo akanotice, akaona mm -mm, mbingu iko sawa, lakini nchi mm -mm kuna ukiwa, kuna utupu, lakini pia kama itoshi, giza limetanda, ila tu Roho wa Mungu akaamua kutulia juu ya uso wa vilindi vya maji. Baada ya kutulia, Biblia inasema hivi, Mungu akasema wow. Kwa hiyo ili Mungu aumbe hakuhitaji kuchukua chochote, alihitaji kusema tu. Maana yake hata sisi tunapotaka kufanya kitu chochote kwenye maisha yetu kitu chochote, kwa maana ya kitu chochote, uumbaji wetu sisi ni kuongea. Yaani, ukiwa unaongea ndio unaomba, na ndiyo maana nikasema hivi, sio tu kwamba eti ukiwa una, una unaomba ndio Mungu na ulimwengu wa Roho eti vinaacha shughuli zake vinakuwa vina, vina so attentive kwamba ndo kaamka sasa, ndio anaomba. Mmm, tumsikilize kwa makini. Hapana, kwa Mungu au niseme kwenye ulimwengu wa roho, maneno sio maneno, maneno ni vitu vya kushikika, kama ilivyo peni hii, kama ilivyo simu hii. Kwa hiyo the moment unavyoongea, uh, unapoongea neno lolote neno lolote huwezi kusema, ah, mi nikuwa na tania, ah, mimi sikumaanisha. Ayubu sura ya ishirini na mbili mstari wa ishirini. Ayubu sura ya ishirini na mbili mstari yes, wa ishirini na tisa. Biblia inasema hivi, hapo watakapo kuangusha. Stori ya Ayubu tumekuwa tukijifunza mara nyingi, na Mungu atatupa neema, tutajifunza tena tena na tena. Ayubu akapata changamoto, akapata shida, akapata majaribu kama ilivyo kawaida ya uh, ya wanadamu. Biblia inasema hivi, duniani mnayo dhiki, lakini mfanye nini? Lakini nijipeni moyo, mimi nimeushinda ulimwengu. Mahali pengine Biblia inasema vijaribu halikuwapata ninyi isipokuwa ni kawaida ya wanadamu. Kwa hiyo mambo mengine, wala yasikunyime usingizi, wala yasikunyime amani. Yaani ona tu ni mambo ya kawaida. Na unajua jambo ukishaliona ni kitu cha kawaida, Unalidharau, unaliweka kwenye ukawaida. Kwahiyo inakuwa rahisi kuliatend, rahisi kuliombea, rahisi kuliaddress. Ukishaliona tu ni exceptional, ukishaliona tu ni tatizo kubwa, basi Litakusumbua, litakusumbua kabisa kiutendaji. So uh, Ayubu kama ambavyo uh, changamoto zinawakuta watu wengine zikamkuta Ayubu sura ya ishirini na mbili mstari wa ishirini na tisa Biblia inasema hivi: hapo watakapo kuangusha, yaani neno la Mungu linamtia moyo Ayubu, linasema Bwana hapo watakapo kuangusha, sio utainuka? mm -mm. hapo watakapo kuangusha utasema kuna kuinuka tena. Wow, wow. Wao wao, kwa hiyo maana yake kuongea ni sawasawa sawa na kuinuka kwenyewe. Unapoongea jambo unaposema neno lolote lolote, uh, tukajifunza jana Matayo sura ya kumi na mbili mstari wa thelathini na sita. Tuende tu hivyo, mtu wa Mungu, tuna maandiko mengi, lakini hatuna namna hii. Ndiyo kazi ya maandiko, kazi yake ni kutusaidia. Matayo sura ya thelathini na mbili, uh, Matayo sura ya kumi na mbili mstari wa thelathini na sita Biblia inasema hivi basi nawaambia kila neno lisilo maana watakalolinena wanadamu watatoa hesabu ya neno hilo siku ya hukumu. Maanaake wa siku ya hukumu, mtu wa Mungu, sio siku ya mwisho. Siku ya hukumu, siku ya hukumu ni siku ambayo unahitaji utatuzi juu ya jambo fulani, unauhitaji utajiri kwenye maisha yako, unahitaji amani kwenye maisha yako, unahitaji furaha kwenye maisha yako, lakini siku zote za nyuma huku umekuwa ukizungumza kushindwa, umekuwa ukizungumza umaskini. Kwa hiyo, mtu wa Mungu, maneno unayoyazungumza ni sawa sawa na maombi mbele za Mungu. Haleluya, amen. Nile pozi hapo nikuache ikuingie. Maneno unayoyazungumza ndiyo maombi. ni wewe tu na sisi katikati ya kusaidiana kwenye kujenga mwili wa Kristo na kujengana kwenye okovu. Ndio unatenga sasa muda unasema hau, ndio muda sasa mi naotaka kuongea na Mungu, lakini do you know, Mungu Mungu Mungu anaongea na wewe kila saa. Mungu huwezi kusema hivi Mungu naomba uniache kwanza, naosha vyombo Uh, namhudumia mahi wangu nipo katika tengeneza ndoa project, kwa namba uniache kidogo, alafu ntakuja baadaye tuongee. No, do you know, kama unaangalia vizuri maisha yako na trends za maisha yako vizuri, utagundua kwamba Mungu anaku, anazungumza na wewe kila wakati. Na do you know, Mungu anapenda sana wakati mwingine kuongea na sisi kuliko sisi tunavyopenda kuongea naye. Yaani, ukiwa makini siku nzima, Mungu anakuongelesha. Don't do that don't do. Dont dont do that, siongee hapo, nyamaza. Ah, hiyo gauni baya sana, kitambi kinaonekana, toa toa, vaa bana tumbo. Hiyo sasa, achana nayo hapo, usiongee sana, mdomo umezidi, nyamaza. There's some, yani kila baada ya dakika kumi kumi na tano moja mbili, kuna sauti inayokuongelesha ndani. Oh, kwa hiyo ulifikiri kwamba Mungu anafanyaje? Anapiga baragumu? Acha kuzolola mm -mm. Something within you inakwambia hii safari siyo ya heri, hii safari siyo ya heri kabisa. Sawa, anaoga lakini naelekea kuzini, something within you inakwambia don't, usiende. Huyo ndio Mungu sasa kila wakati kuna sauti zinazozungumza ndani yako. Hata hapo unapingana na sauti nyingi sana, nilale au nimsikilize? mama piti watu wamekuamsha wengi, wamekupigia simu, lakini unasikiliza yani moyoni mwako unatamani kama vile usingizi ukuvae tu ulale, ili ujipatie kisababu, kwa nini ulilala. Mtu wa Mungu, ninasemaje? Nasema hivi, hatuna muda maalum wa kuomba. Hakuna masaa maalum ya ku ya kuwasiliana na Mungu wetu au ya kuwasilisha mambo yetu kwenye ulimwengu wa roho, kila wakati tunaposema neno tunaumba. Biblia inasema Mwanzo sura ya kwanza mstari wa tatu Mungu akasema, na iwe nuru. Wao kumbe, Mungu alikuwa anasema tu habari za nuru, alikuwa tu anaongea tu, lakini ni kuambie, hakuwa anaongea tu. Pale ndipo alikuwa anaiumba nuru kwenye projekti zake. Kwa hiyo na sisi hatutakiwi kutofautisha sana kati ya mazungumzo yetu ya kawaida ya kila siku: nivae nini, nile nini, niongee na nani, nifanye kazi gani, nifanye biashara gani, kazi hii, huyu mtu ni, uh, ni, ni business partner kweli au mwongo, nifanye hiki au nisifanye hiki, hii SMS kwenye simu yangu nijibu au nisijibu, hii picha nimtumie au nisimtumie. Kila wakati uh, tunayo nafasi ya kuumba kwenye maisha yetu. Tunaumbaje? Tunaumba kwa kusema. Kwa hiyo nimetia mkazo sana hapo, ili tusichoke ndugu zangu. Kuomba ni kazi na ni kazi inayowashinda watu wengi sana, na ndiyo maana mtu akiambiwa mahali hivi kuna kanisa la watu wanaombea watu, lazima utakuta watu wamejaa wengi sana. Kwa nini? Kwa sababu kuomba ni kazi. Kwa hiyo watu ni bora waende mahali wakaombewe kuliko waombe wenyewe. Kuomba ni kazi, japo maombi yanafanya kazi; ukitilia mkazo, ukaweka uaminifu na nguvu zako zote, hapo yanafanya kazi. Changamoto tu ya kuombewa, sisemi kuombewa ni vibaya, kwa sababu mimi mwenyewe kwanza naombewa, I have my spiritual parents wananiombea kila wakati, kila wakati, kama ambavyo mimi huwa nakwambia hapa, tuma maombi yako, mtu wa Mungu, niombe pamoja na wewe. Hata mimi nao wazazi wangu na mentors wangu kwenye imani wanaoweza, sometimes they call me Mama Piti, do you have anything please, text us, tell us, tuombe pamoja na wewe. Lakini si jambo la kunibeba na kuliendekeza kila wakati. Kwa nini? Kwa sababu sio mara zote utakuwa na mwombezi. Kuombewa inatakiwa liwe ni tukio la mara moja moja, sana, once in a while. Wenzako wanakubeba kwenye maombi halafu, baada ya muda, unajibeba mwenyewe. Kwa hiyo maombi ni kazi, ni kazi ngumu sana. Saa tisa hii mtu wa Mungu, tumeamka ni kazi. Hata hapa studio watu wamechoka, wananiangalia majicho ya shari tu, na wenyewe wananilaani kwenye mioyo yao. Lakini unajua kama kawaida, kila silaha itakaofanyika juu yangu haitafanikiwa na kurudishia kwako wewe na mahi wako. <tis> Na kila ulimi mahali popote utakao nizungumzia ni hata akili yako, ukiniwaza hivi kwani kaniamsha hapa saa tisa, mtu wa Mungu. Ungewaona watu hapa studio wamepandwa, yani wana wananikata jicho la shari, lakini mimi pia mwenyewe nawakata jicho la shari. Kwa hiyo tunakata na macho ya shari. Kwa hiyo wananilala, lakini mii maombi yangu kila nikishtuka, kama kuna kitu umenitamkia, kikurudie wewe, huyo zioni soksi zilikuwa mbili hapa, zimepotea. Tunakupa kamera za ministri, ye sioni lenzi imejikunja, kuna kitu sikioni. Nani atakupa mtoto wake ukae naye, wakati tunakupa vitu media equipment za ministri? Kidogo tu lenzi kwenye kamera ya kuvingilisha hapa samani. So, mamani ilikuwa hapa, yaani ilikuwa maeneo haya haya. Nani akupe mwanae kama huwezi kutunza? Biblia inasema hivi, aliye mwaminifu katika mambo madogo tu ha, Mungu anamweka katika mambo makubwa. Haya, huduma imekukabidhi nena tu na kuongoza Sunday school, watoto waimbishe tu, watoto wanatoka pale, umewakwaza ni watoto wadogo, hata hujui kukasirika ni nini. Nani atakupa mwanae ukae naye milele mpaka Yesu aje? Kwa hiyo ukijiangalia tu mwenyewe Ah, mi ni mdogo labda mi mwenyewe pando nipate shirika la watakatifu. Juzi pitia alikuwa anasema, ah, mke wangu nataka nifungue shirika la kusaidia watakatifu niwasaidie. Nasema, umewaza vyema sana, wako watakatifu wengi tu. Utawachukua kwanza uwalee kabla ya kuwasaidia, kwa sababu ya utoto wao kwao kwa mtu wa Mungu. Watu hapa studio, kwa kadri ambavyo wananirushia laana ndivyo Mungu anavyonibariki. Yaani wamechoka kuliko mhubiri. Mi nasimama hapa masaa mawili, wenyewe wana makochi wamekaa, wana maji ya kunywa, wana vyoda, yani vyoda ni wingi wa soda, wana vyoda, wana mabiskuti, alafu ni watu wazima. Unakuta mtu mzima lese zaidi ya miaka ishirini anatafuna biskuti, yani nawaza biskuti, si zimetengenezwa kwa ajili ya watoto au? Kwa hiyo huyo mtu manake kwenye kichwa chake anajiona mtoto. Tusifike huko, sitaki shari kabisa. Leo ni Jumapili, siku ya Bwana. Natamani tumalize vizuri kabisa na hata maombi ya leo ni machache na ni Kiingereza, hutaamini. Yeah, leo tunaomba kizungu. Yani leo n sitoi pepo la mtu, yani leo nakupiga nyepesi tu, unampamba Mungu kana kwamba huna matatizo. Haleluya! Kwa hiyo mtu wa Mungu, haleluya! Na, nanipata vizuri. Kwa hiyo um, hakuna utofauti <coughs> kati ya maneno unayoyazungumza na maombi. Ulimwengu wa roho unadaka kila neno kila neno unalolizungumza, unalidaka, unalifanyia kazi. Ni wewe tu ndo unayejua. Ah, pale sikuwa na maanisha, pale nilikuwa natania, pale pale sikuwa mimi yani, pale nisamee tu mme wangu, nisamee tu mke wangu, niligafilika. Eh, maji yalizidi unga. Nilitamani kusonga ugali, lakini maji yakazidi unga, ikabidi tu nipike uji. Kwa hiyo naomba tu nisamee, liliniponyoka ani. Unajua mimi yani uanga nina zile hasira zatakia utotoni, yani kama niwai kuugua degedege sasa Umeona <laughs> umona, natakiwa magonjwa. Hakikisha mtu wa Mungu, ya utotoni, watoto wako wanapona na ufuate chanjo. Akikwambia sijui sindano za polio, zingatia, kwa sababu mtu ananakuwa anana, anakuwa, kuna mishipa fulani kwenye kichwa haijakaza. Kwa hiyo haleluya, yeah. Nilikuwa nasema kuomba ni kazi. Kwa hiyo tumeamka hapa saa tisa yani, watu naomba nao hapa anaoo wana sura za, za mapigano yani, Biblia inasema hivi Mungu akamwambia Kaini, Kaini, kwa nini uso wako umekunja? Mana kwao ndugu zangu, hapa ni wanaweza wakawa either ni twin brothers au ni wadogo zake Kaini kwa sababu sura zao zote zimekunjamana. Kwa nini? Kwa sababu ni usiku. Mithali sura ya sita. Umetegwa kwa maneno ya kinywa chako, umekamatwa kwa maneno ya kinywa chako. Anazungumza kitu fulani hapo. Mstari wa kwanza anasema mwanangu, kama umekuwa mdhamini wa rafiki ya, yako ikiwa wewe na mgeni mmepana mikono, basi. Mstari wa pili, umetegwa kwa maneno ya kinywa chako kumbe, Mtu anaweza akaingia kwenye kitu kinaitwa mtego, kwa maneno maneno tu unayoyazungumza yanakuweka mahali kwenye mtego. Na ndiyo maana nilikuwa nasema hivi, sisi tumeumbwa kwa sura na mfano wa Mungu. Maana yake ni kwamba ifike mahali tu realize na kukubali hicho kitu, halafu tuenende katika hiyo trend kwamba sisi tumeumbwa kwa sura na kwa mfano wa Mungu. Hivyo basi lazima tuenende vile Mungu anavyoenenda. ma mchungaji, Mungu anaenendaje? Mathayo sura ya kumi na moja mstari wa ishirini na tisa. Haleluya, amen. Naamini unaandika vizuri haya maandiko, baadaye yatakusaidia ukiwa mwenyewe. Mathayo sura ya kumi na moja mstari wa ishirini na tisa, lakini tupande juu kidogo, ishirini na nane. Njoni kwangu nini, nyote msumbukao na wenye kulemewa na mizigo, nami nitawapumzisha. Yesu Kristo anatoa wito wa wazi. Una mzigo, una changamoto, una jambo lolote, njoni kwangu ninyi nyote mnaosumbuka, halmashauri ya masumbufu, njooni kwangu ninyi nyote msumbukao, lakini sio msumbukao tu, na wenye kulemewa na mizigo ya dhambi, nami nitawapumzisha. Mstari wa ishirini na tisa, jitieni nira yangu, mjifunze kwangu wao. Tujifunze nini? Tujifunze nini? Mjifunze kwangu. Jana nikasema hivi kujifunza kujifunza kujifunza. Mimi kama mwalimu professional wise kabisa, nitakwambia hivi, njia nyepesi kabisa ya mtu kujifunza ni kuigiliza, kama ni Kiswahili sahihi, yani ni kuangalia mwalimu anafanyaje na wewe una kopi. Ndio maana ukiusoma mstari huu kwa Kiingereza, Kingereza unasema imitate, kuimitate maanake ni ku kuangalia master anafanyaje na wewe unafanya vile vile bila kuedit. Na mi ntakwambia vizuri kabisa, mimi kama mwalimu ntakwambia kabisa, mwanafunzi mzuri ni mwanafunzi anayefanya au kutoa maelezo au kujibu swali sawa sawa na mimi nilivyofundisha darasani, ndivyo nilivyokuwa. Ukijibu swali langu kinyume na notes ambazo nilikupa, ninaweka exi. Nani ame nani amekufundisha? Nani amekwambia hili swali tunalijibu hivi, na haya ndiyo majibu yake. Ndio maana wale vipanga wa zamani kazi yao ilikuwa ni kukariri Kumeza anameza zile summary kama skripti, akifika. Kwanza mwingine alikuwa anaziandika huku nyuma, hata ajui kama swali lipo au halipo, anaandika majibu, anaandika majibu, in case nikikutana nayo. Hivi ndivyo tunavyofanya. Kwa hiyo jifunzeni kwangu, maanake imitate, imitate from me. Kwani mimi Mungu nafanyaje? Mimi Mungu nikiwa nina changamoto, changamoto yangu moja nilipata kwenye Mwanzo sura ya kwa, eh, Mwanzo sura ya kwanza mstari wa pili. Project yangu iliyumba, ikapata shida ya ukiwa ikapata shida ya utupu, ikapata shida ya giza. Kwani nilifanyaje? Matayo sura ya kumi na moja mstari wa ishirini na tisa Biblia inasema hivi, tujifunze kwake, tumuimitate. Kwani yeye alifanyaje? Yeye akasema wao. Kwa hiyo kusema ndio huko huko, kuomba ndio huko huko. Hakuna maombi ya kibubu ya kusema mm -mm. Lazima uzungumze. Alafu nikwambie, kesho ntaanza kitu kingine. Mtu mngine anasema hivi, hapana mamchungaji, unadanganya, kuna ile mtu anaomba mawazo ya kimya, yani anakuwa na mawazo hata mawazo. Biblia anasema hivi, mawazo yenu ni sauti. Kwa we, ukiwa unawaza kwa Mungu kule, wazi unazungumza. Kwa hiyo yeye kule hasikia, yani hapokei signal, hapokei signal kama maandishi au mawazo, anapokea signal kama sauti kwao. Hata kama unawaza bado ni sauti, hata kama unaongea bado ni sauti kwao. The moment ni sauti tu inageuka ku, kutoka kuwa maneno ya kawaida inakuwa kitu tangible cha kushikika. Nikasema, mtu wa Mungu unaongea nini? Baada ya maombi unaongea nini? na kufundisha sana juu ya maarifa sana mtu wa Mungu, tusome vitabu pitika, andika vitabu vingi sana, unanikubalia? Wengine walikuwa hawana vitabu kabisa, wakapresi oda zao, wakapewa vitabu na wanasoma wengine. Ah, napata shuhuda hizo nyingi sana za kusoma neno, nyingi sana ma mchungaji. Saa hivi hata sitaki kuelewa mimi I, ila nasoma neno, naamini wanasoma neno, lakini kuambia mtu wa Mungu kusoma vitabu na kusoma neno kunaambatana na maneno unayoyazungumza, sio tu kwenye maombi nonono, no, no, no, no ya kwenye maombi kwanza yanakuwa machache. do you know wewe ukiwa peke yako hardly hata siku ukaomba mwenyewe, na ndio maana mtumishi wa Mungu Pastor Tony ameweka ibada pale kila siku saa kumi jioni. Unajua maana yake nini? Angalau basi tukutane kwa pamoja, angalau basi upate nafasi ya kuomba, kwa sababu tunao uhakika, ukiwa peke yako huwezi kuomba zaidi ya dakika kumi, kumi na tano ni uongo. Kwa hiyo mtu wa Mungu, kwa project ulizonazo na changamoto ulizonazo, mapito ulionayo Shida, magonjwa hayo, umaskini, mambo kadha wa kadha yanayokusonga, ya unataka kunishawishi kwamba yanatosha ndani ya dakika kumi unazomba? Sio kweli, lakini yanatosha ndani ya mazungumzo yako ya kila saa, kila wakati. Unasema nini muda ambao huombi? Unazungumza nini? What do you say? What do you una confess kitu gani? Isije ikawa tunaomba kuanzia saa tisa mpaka saa kumi na moja halafu wewe huyo huyo unafuta uliyoyaomba kuanzia saa moja asubuhi kwa vilinge vya umbea ulivyo navyo na kwa aina ya marafiki ulio nao changa yani, aina ya discussions mnazofanya mkiwa pamoja mkiwa kwenye simu Una diskasi nini na watu kwenye simu? Jana nikasema Bibilia inasema Wakorinto wa kwanza sura ya kumi na tano mstari wa thelathini na tatu. Nimekuambia mtu wa Mungu several times, Bibilia ni kitabu cha kweli, Bibilia ni kitabu cha kweli. Kabla ya bibi yako mwanga kuwepo, hii Bibilia ilikuwepo ilikuwepo mda, ni mwenyeji kuliko mimi nawe. Aya, umemtukana ah, bibi yangu. Ah, unajua, bibi yako anapaa kama service tuko hapa, shh, yuko msumba wanga. Shalom, najua bibi yako anapaa kama service tuko hapa tukiwa tunasema anarudi, kwa sababu anakimbia da, najua pa saizi ilianga sio zuri, shu anaenda kutulia sio wapi huko Makete, anatulia natulia natulia Makete. Ikifika kumi na moja kasoro dakika mbili pale, nikiwa naelekea, baba wabariki hawa watu wameamka, anarudi ili ya kushughulikia vizuri. Kwa nini? Kwa sababu wengine tukisema pale Shalom, hata hapa studio, ndo huo huwa hata wale aa, u, u, u, kama mwenyekiti wetu wa usingizi hapa studio, nashasikia Shalom ndo nasikia sauti yake Shalom na akimaliza hapo anatafuta location, na ni mtu mzima wala sifikiri nazungumzia mtoto mdogo. No, aa an ana mtu ambaye anaamini yeye ni mtu wake wa kufa na kuzikana. Yaani wanawake, wakati mwingine tunaingia kwenye matatizo makubwa, mtu ambaye unahisi atakukomboa kwenye umaskini, atakutoa kwenye laana za familia, yaani unamwangalia kwa jicho la matumaini yeye ye, pia kumbe akili alizonazo Mwanzo sura ya kumi na moja. Haleluya! mm -hmm. Haleluya, nazungumza mm -hmm, nini? Nazungumza nguvu ya maneno yako ambayo yatakusaidia kwenye kuleta matokeo kwenye maombi yako. Maneno yako unaozungumza kila wakati hayana tofauti na maombi. Ni wewe tu ndio unajua, hapa sahizi nina, ninaongea hapa sahivi, ninapiga stori hapa sahivi, ndio ninaomba. Ni wewe tu na saikolojia ya kichwa chako, lakini ulimwengu wa roho unaatendi kila neno unalolizungumza seriously. Na ndio maana kuna mahali Biblia inasema hivi, kwa maneno yako utahukumiwa na kwa maneno yako utahesabiwa haki. Mwanzo sura ya kumi na moja tusome pale, very, very interesting story. Mwanzo sura ya kumi na moja Do you know, ndugu yangu, je, unajua mpaka Eva, mama yetu wa kwanza kabisa kuumbwa, anaenda anachukua tunda anakula, unajua ilianzaje? Ilianza kama mazungumzo. Wakorinto wa kwanza sura ya 15 mstari wa 33, Biblia inasema hivi msidanganyike, yani usijidanganye kabisa, mazungumzo mabaya yanaharibu tabia njema. Kabla tujasoma Mwanzo kumi na moja, mtusome mstari wetu Wakorinto wa kwanza. Biblia inasema hivi msidanganyike. Kwa Kiingereza inasema be not deceived Ukiona mali kuna kitu kinaitwa ku-deceive. Ujue mwamba Ibilisi anahusika deceive na nikwambie, Ibilisi ana sifa nyingi sana, lakini sifa yake kubwa ni baba wa uongo baba. Yaani, ukisikia baba ujue ni mwanzo wa kitu, ni chanzo cha kitu, ni sustainer wa kitu, yaani halmashauri ya idara ya uongo hali mwenyekiti ni ibilisi, na Biblia inasema hivi ibilisi audanganyaye ulimwengu wote. Wewe una uwezo wa kumdanganya demu wako tu tu basi, basi mi uwezi kumdanganya, na kuna mtu awezi kuwadanganya zaidi ya watu watano, anawadanganya watu wawili tu, lakini hapa tuna mwamba Biblia inasema hivi, ana uwezo wa kudanganya ulimwengu wote. Nani anaweza kudanganya ulimwengu wote? Kwa hiyo ukikuta ameandikwa be not deceive, yani, ukishaona neno deceive ujue anahusika mwamba mwenye hapo. Msidanganyike, maanake huu ni uongo unaoletwa na Ibilisi. Ndio anakwambia hivi, aina shida, mazungumzo hayo hayana shida, hayana shida. Mbona tunaongea tu, kwani ndo tumefanya, ndo tumefanya ndo tumefanya, nimekuambia tu you have a sexy body, ndo tumesex? Si nimesema sexy body na kusexy vinafanana. Msidanganyike. Wakorinto wa Kwanza sura ya kumi na tano mstari wa thelathini na tatu, msidanganyike, mazungumzo mabaya huharibu tabia njema. Wow. Wow. <laughs> yani mtu ana tabia njema, ana tabia nzuri ana tabia njema kabisa, tabia njema mpaka bibilia imekwambia tabia njema ni tabia njema, then anakuambia hivi, msidanganyike, kinachoweza kuharibu tabia njema sio tabia mbaya. Tabia mbaya haiharibu tabia njema, lakini mazungumzo mabaya ndiyo yana uwezo wa kuharibu tabia njema. Mwanzo sura ya tatu, namkuta mwenyewe mwamba mwelevu Ibilisi anaongea na ndugu yetu, anaongea na Eva pale. Walikuwa wanaongea tu, mtu wa Mungu, walikuwa wanaongea, hakuchuma tunda, hakumkaba Adamu kula takua, mm -mm. walikuwa wanaongea na walisalimiana. usifikiri, usifikiri kwamba ndio walianza tu hapo njo Eva aya, nakuja shetani vipi poa matu... mm, -mm. walianzia mbali, walianzia mbali, ndo maana nasema you should be very careful mama mchungaji to be different. Mungu atujalie neema. Biblia inasema hivi, mwenye hekima huyaona mabaya akajificha, lakini mpumbavu huendelea mbele. Kwa hiyo mabaya yanaonekana, yaani ukishaanza ya tu ile conversation, mimi sentensi ya kwanza tu ukiniandikia, najua nimekwisha. Vipi kuhusu the so-called prayers, yale ambayo umeyaomba huwezi wee kufikisha. mi nawe tunafahamiana wanawa unaomba we um, sana ikizidi ukijitahidi sana, mizimu ya familia ikikuachia nusu saa, kama babu yako ajaja. Na ndio maana huwa nawai kabla saa kumi na moja kabla ajarudi kwao, hardly ndani ya nusu saa ndio unakuwa umeomba seriously. Je, uoni kama upo kwenye risk? Ni nini unakiongea wakati huombi? Ni nani unaongea naye wakati huombi? Biblia imeweka wazi watu wa Mungu, hakuna uhusiano hakuna ushirika kati ya nuru na giza. Hakuna the Bible, my God, the Bible, the true book. Mtu wa Mungu ukitaka kuwa salama, amini hii Biblia. Ikikwambia hivi, huna akili, amini. Huna akili. Biblia ikikwambia hivi, pasipo imani haiwezekani kumpendeza Mungu, amini kwamba, pasipo imani, haiwezekani kumpendeza Mungu. Biblia ikikwambia hivi, mazungumzo mabaya huharibu tabia njema, don't argue, usianze ujuaj kwani nimefanyaje? Si ni neno tu, si nimeongea tu. Kwani kuongea ndo nini? Kuongea mazungumzo yaliyo mabaya ndiyo kuharibu tabia njema nao. Mtu wa Mungu, tujiulize mimi na wewe. Kama mazungumzo mabaya yana uwezo wa kuharibu tabia njema, ni kitu gani kingine haya mazungumzo mabaya yanachoweza kufanya? Maombi, maombi yenyewe umeomba dakika ishirini tu, maombi yenyewe umeomba dakika tano tu maombi yenyewe umejitahidi umesukuma nusu saa tu, lakini siku nzima kuna aina ya mazungumzo ambayo kazi yake, haleluya, ni kufuta maombi ambayo umeaomba. We should be very careful. lakini kuwa careful peke yake haitoshi. Kuwa careful kunaenda na kumuomba Mungu neema. Mungu nisaidie. Mungu nisaidie, sipo kwenye kisiwa, naishi na watu. Ama mchungaji kasema nisiwasiliane na wewe kwa sababu wewe mazungumzo yako ni mabaya, utaaribu tabia yangu njema, usinigombanishe na watu. Sawa, but ask God for the grace. Huyu mtu najua akianza hivi, kuna mahali watunafika nimjibuje? Nipone, nipe neema, nifanye. Unajua kuna wengine hata hawawezi kuacha kujibu meseji, wanajibu kila meseji wanajibu kila mtu wanaongea kila kitu. Kwa hiyo Mungu nisaidie, niwekee mgojezi sio tu kwenye mdomo, hata kwenye mkono, kwa sababu saa hizi changamoto zimetoka kutoka kwenye mdomo na kuongea, na vilinde vya, vya, vya umbea na mazungumzo yasiyofaa vimehamia kwenye simu. Dhambi mtu anazotenda kwenye simu, aa, ni hatari kuliko dhambi ambazo anaweza kutoka aka. Ndio maana kuna mtu anasema mm, Mama nichukue mimi, nifunge simu yangu hapana. Why? anajua kinachoendelea humo ndani ni hatari, watu wa Mungu wakikiona wataacha kabisa. Kunielewa, mtu wa Mungu unaongea nini? Mazungumzo yako yanayo effect kubwa sana kwenye maombi yako. Mwanzo sura ya kumi na moja. Haleluya, okay. Fungua pamoja na mimi Mwanzo sura ya kumi na moja. Naanza kusoma kuanzia mstari wa kwanza: nchi yote ilikuwa na lugha moja na usemi mmoja. Nchi nchi yote nchi maana yake ni watu. Watu walikuwa na lugha moja na usemi mmoja. Sio maombi, mind you, hayakuwa maombi, ilikuwa ni lugha, ilikuwa na usemi tu. Nchi yote ilikuwa na lugha moja na usemi mmoja. Ikawa watu waliposafiri pande za mashariki, waliona nchi tambarare katika nchi ya Shinari, wakakaa huko, wakaambiana Mwanzo sura ya kumi na moja mstari wa tatu wakaambiana, haya na tufanye matofali, tuyachome moto. Walikuwa na matofali badala ya mawe na lami badala ya chokaa. Mstari wa nne wakasema, haya na tujijengee mji na mnara, na kilele chake kifike mbinguni, tujifanyie jina, ili tusipate kutawanyika usoni panchi. Mwanzo sura ya kumi na moja mstari wa nne unaanza tu pale vizuri, mstari unasema hivi wakasema watu wa mnara wa Babeli. Unajua mtu wa Mungu hawakuchimba hawakushika, hata sururu wala jembe, walikuwa wanaongea tu, lakini taarifa zilikuwa zinafika kwa Mungu. Sio kama maongezi, zilikuwa zinafika kama a complete project. Wenyewe wanajiona, si mbona tunaongea tu tunapanga mipango maana tujafanya chochote, ndio tunapanga mipango, tunasema hivi. Ndio maana mstari wa tatu Biblia inasema hivi wakaambiana, yaani wakasemezana wenyewe kwa wenyewe, haya tufanye matofali, tuyachome moto. Hawakuyafanya hakuna mahali inaonekana walifanya tofali, no, wakaambiana, yani wakaongea tu kawaida. Mstari wa tano, Bwana akashuka ili auone mji na mnara waliokuwa wakiujenga wanadamu. Hapana, hawakujenga. Sura ya kumi na moja mstari wa kwanza, wa pili, watatu wanne, walikuwa wanapanga. They are just walikuwa ndo wanapanga ili waanze kujenga, lakini kule kwa Mungu haikufika kama, uh, kama ni maneno au ni mipango. Kwa hiyo mtu wa Mungu, kila unachokiongea kinafika ulimwengu wa roho kama projekti iliyokamilika. Ndio maana watu wenye mikwara na maneno mengi, mi kwanzia kesho naanza mfungo serious, hawafungagi, kwa sababu unakuwa unatoa taarifa, ulimwengu wa roho unakusikiza. Na nikwambie, ulimwengu wa roho hayuko Mungu peke yake hawako malaika zake peke yake, shetani yupo, na viumbe wake wapo, Devil, wapo kule. Kwa hiyo ukianza tu mikwala ya ku-announce vitu kam, kabla hujavifanya wewe chunguza maisha yako, pamoja na mimi, utagundua kila mahali ulipo announce jambo, ulipolisema kabla hujalifanya, hukulifanya. Kila mahali ulipo announce, kwa sababu ulimwengu wa roho haupokei kama taarifa, unakupiga wewe kama mtu ambaye umeshafanya ndio maana bibia kuna mali nasema hivi, jeshi lijapojipanga, uh, lijapo kupigana nami we, wow, unajiona uko peke yako, ila unapigwa na jeshi, jeshi la viwavi, watu wanaopenda kula vidudu vile vidogo vidogo visivyo shiba, walisungusunguale wakishasikia tu unasema hivi, mimi kwanza nina jina na la malaika naitwa Angel. Kwa hiyo kesho unafunga mtu wa Mungu, ndio siku ambayo una njaa, una njaa, si njaa Yaani, huelewi saa tatu dakika mbili tumbo linawaka motivu kuto kuangalia saa eh, sijui kama nitafika, ila unaanza na, na maandiko ya kujifariji yeye, yeah, aichunguzaye yeah, mioyo aijua ni yaro, mm-hmm. Nilipanga kufunga lakini Mungu amenipenda zaidi. Sio mara zote, Mungu akikupenda na kuchukua. Mungu akikupenda anakupa chakula. Una, unatafuta maandiko ambayo hayapo, misemo ya wahenga unajua. Sometimes ukawa usomi Biblia sana, misemo ya wahenga unaona kama vile ni ma, maandiko. Mungu akikupenda zaidi anakupa mpenzi lakini akikupenda kutoka ndani anakupa chakula, unajikusanyia una, una, una viandiko unakula. do you yu know? wa Mwanzo sura ya kumi na moja mstari wa tano Bwana akashuka ili auone mji na mnara waliokuwa wakiujenga wanadamu. Hawakujenga, walikuwa wanaongea. Lakini tutapata wapi maneno ya kuongea? Mama tutayapata wapi? Hatuishi kwenye kisiwa kama walivyosema, tunafanya kazi na watu, hatuwezi kufunga midomo mamchungaji. Simu yangu mimi ndo ofisi yangu, ninapata taarifa nyingi kupitia simu. Kweli wakati mwingine kabisa najua dada huyu akianza hivi ana shida, kaka huyu akianza hivi ana shida. Nitafanyaje? Nitafanyaje mamchungaji, nisaidie. Kwenye ulimwengu ulio kama huu, taarifa wakati mwingine sizitafuti taarifa wakati mwingine zinanifikia. Unajua, ukiwa una simu na upo so active kila wakati kwenye mitandao ya kijamii, taarifa huzitafuti, taarifa zinakutafuta wewe. Sasa Ma mchungaji, nifanyaje? Nifanyaje mimi kwa sababu nina kampuni, ninafanya kazi mimi kwenye kampuni za watu, lazima niwasiliane. Ninawezaje sasa kutoharibu maombi yangu kwa maneno yangu? Nifanyaje? bibi nasema hivi neno maneno yangu yakikaa kwanza, ninyi mkikaa ndani yangu moja, na maneno yangu yakikaa kwa wingi ndani yenu, ombeni lolote, maanake ongeeni lolote moja. Lakini kuna mali. Bibi nasema hivi, moyoni mwangu mimi, moyoni, sio kwenye akili, moyoni mwangu mimi nimeliweka neno lako, ili nisije nikakutenda dhambi, ili usiweze kutenda dhambi. Neno dawa ni neno mimi nashindwa kabisa, ni akini text nakuwa najua kabisa tunapoelekea, what can I do? Neno Biblia inasema hivi, Wafilipi sura ya nne mstari wa nane tusome. Haleluya, mtu wa Mungu, unanielewa vizuri kabisa Amen. Sawa, Wafilipi sura ya nne mstari wa nane Biblia inasema hivi, hatimaye ndugu zangu. Ukisikia neno hatimaye, kuna mambo mema sana ameyasema huko juu. Msijisumbue kwa neno lolote, akasema na amani ya Mungu, akasema furahini katika Bwana, akaongea mambo mengi. Halafu alivyofika mstari wa nane sura ya nne ya kitabu cha Wafilipi, Biblia inasema hivi, hatimaye nyie mlio ndugu zangu yo yo, mambo yoyote yaliyo ya kweli. Nikasema mara nyingi, nikasema kweli. Ukisikia ukweli, ni hali halisi za maisha yako. Ukweli wee ni mfupi, ukweli wee ni mgomvi, ukweli wewe una mdomo, ukweli we una umwa, ukweli wewe we una mambo mengi. Lakini Biblia anasema hivi, mambo yote yoyote yaliyo ya kweli. Kweli maana yake ni neno la Mungu, yoyote yaliyo ya kweli yoyote yaliyo ya, ya staha yoyote yaliyo ya haki yoyote yaliyo safi yoyote yenye kupendeza yoyote yenye sifa njema ukiwapo wema wowote ikiwapo sifa, yo, sifa nzuri yoyote yatafakarini hayo. Haleluya! Amen. Yatafakarini hayo. Yoshua Sura ya kwanza kitabu cha Yoshua. Mungu anamwambia Yoshua sura ya kwanza, anamwambia hivi, kitabu hiki cha Torati, kitabu cha Torati kilikuwa viko vitano tu, ila sisi mpaka tuna Wafilipi mpaka tuna Waefeso mpaka tuna Wagalatia mpaka Ufunuo wa, mpaka wa mpaka, mpaka, Yohana yani alikuwa na vitabu vitano tu. A, kisitoke kinywani, manake inawezekana kabisa kuishi katika dunia na kufanya kazi na watu na kuhusiana na watu na kuwa na mazungumzo nao, lakini ukaishia sehemu salama. How by reading the word, kitabu hiki cha torati kisitoke kamwe kinywani mwako bali huyo tafakari maneno hayo mchana na usiku. do you know mtu wa Mungu, kile ambacho unakisoma kile ambacho unajifunza kile ambacho unatafakari muda wote, ndio kinakupa sentesi za kusema, wakati mwingine tu kwenye mazungumzo ya kawaida, kwa kuwa umezoea sana sana sana sana kusoma vitabu vya pitii, ushasoma sana, umemeza. Kwa kuwa neno we ume, umelisoma sana, kuna maneno automatic huwezi kuyazungumza. Nimechoka, naumwa, najisikia vibaya, sina furaha, sina amani. Kwa nini? Ukitaka kuongea tu kwamba sina raha, sina amani, unakuta kuna Wafilipi nne pale, inakuambia furahini katika Bwana. Ni neno ambalo umezoea kulisema, ni neno ambalo lipo kinywani muda wote. Kwa hiyo maneno mawili yaliyo tofauti hayawezi kutoka kwenye kinywa hicho hicho kimoja. Jana nikasema, ukitaka uielewe baraka, huwezi ukachukua hichi kikombe Biblia inasema hivi, Bwana akashuka ili auone mji na mnara waliokuwa wakiujenga wanadamu. Walikuwa wajengi. Mstari wa sita, Bwana akasema kama kawaida yake, akasema akasemaje? Akasema, tazama watu hawa ni taifa moja na lugha yao ni moja, na haya ndio wanayoanza kuyafanya. Yani kwa kuongea tu, manake ndio umeanza kuyafanya haya, wanayoanza kuyafanya wala sasa wala sasa hawatazuiliwa neno walilokusudiwa kufanya hawatazuiliwa neno wao so mtu wa mungu woti woti nini unakizungumza wakati ambacho wakati ambao unaona wewe huombi epuka mazungumzo yasiyofaa biblia inasema wakorinto wa kwanza sura ya kumi na tano mstari wa thelathini na tatu msidanganyike mm, do not be deceived Shetani asiwadanganye, mazungumzo mabaya yanaharibu tabia njema. Kama mazungumzo mabaya yana uwezo wa kuharibu tabia njema, nini kingine mazungumzo mabaya yanachoweza kuyafanya? Maombi tukasoma Samueli sura ya pili mstari wa kumi na tatu. Marafiki watu tulionao ndio wanaotusaidia kwa namna moja ama nyingine kutupa nini cha kusema na nini cha kufanya. Na hapa, mtu wa Mungu, leo unajua nini tunaomba maombi ya kufukuza marafiki wabaya? do you know? huwezi kujua huyu ni rafiki mbaya au ni rafiki mzuri, kwa sababu nia ya mtu imekaa ndani sana, ndani sana, na hakuna mtu do you know? Shetani akija kwako kama shetani utamshtukia, utamfukuza, utamtoa na ndiyo maana inabidi aje kama malaika wa nuru. Watu wengi sana, wengi sana, wanaotuzunguka na kutushauri. Jana nilikuwa nasoma kitu kwenye kitabu cha Ezra nikasema, njia za Mungu zinashangaza sana. Biblia inasema Ezra wakati natengeneza mchakato wa kujenga nyumba ya, ya Bwana Yerusalemu. Ah, biblia inasema hivi maadui zake wakampangia mpango wa namna ya kusitisha zoezi. Strange story. Ntaanza ta nayo hiyo kesho, Mungu atanikumbusha, atanisaidia. Biblia inasema hivi, wakamtengenezea washauri wabaya. Yaani, ukitaka kumwharibu mtu, usimwharibu usi, usi kwa njia nyingine yote ile, mtengenezee watu wa kumshauri. Hilo sio kanisa zuri la kusali navyoona manabii wapya, nimekuambia mara nyingi sana, sisi sio manabii wapya. Umechelewa kununua simu lait, ungekuwa na simu ulionayo saizi mwaka elfu mbili na mbili ungetuona. Umechelewa kununua simu, kwa kwa sababu wewe umechelewa kununua simu, unasema hivi hii huduma e, ya vijana wadogo tuenao. Makini, Mwanzo sura ya kumi na moja mstari wa sita Bwana akasema, tazama watu hawa ni taifa moja na lugha yao ni moja, na haya ndio walioanza kuyafanya mstari wa saba. Haya, na tushuke huko tuwachafulie usemi. Kabla sijaamia kwenye Samuel wa pili, haya na tushuke huko tuwachafulie usemi. Mungu ndo anasema anasema ah, lakini mstari wa, wa, watano hapo wamesema hivi. Ah, walivyoanza kujenga hii project. naona kama u, watafanikiwa. Mtu wa Mungu hawakuanza kujenga ila waliongea wakiwa wanaelekea kwenye ujenzi. Mstari wa saba anasema, haya na tushuke huko tuwachafulie usemi wao, tuwaharibie namna ya kusema. Mtu akikupa tu sentesi rong ya kuzungumza kuhusu wewe mwenyewe au kuhusu watu unaowapenda na kuwaamini, amekwisha kukwaribu. Uno you know, mtu mmoja uh, akasema aka, aka hivi, ukitaka kumuua samaki, usimuue mtoe tu samaki ndani ya maji, mweke kwenye nchi kavu, umemua, wala usiangaike kumuulia ndani ya maji. Maanake mtu akitaka kukuharibu wewe, anaharibu kwanza maneno unayoyaongea juu yako wewe mwenyewe, juu ya kazi zako, juu ya biashara zako, juu ya ndoa yako, juu ya mme wako, juu ya mke wako, juu ya, ya watoto wako. Kosa dogo tu usizani, wow! kama utaolewa, isema sufuria ndo unaosugua hivo hivo. Unajua laana na baraka ni nini? Laana na baraka ni maneno tu, ni maneno tu na yanakuwa provoke changamoto ya baraka na laana. Kwa wakati mwingine tu nitafundisha baraka na laana, ni ni namna ambavyo unamprovoke mtu. Yani, si niwekeje Kiswahili hivyo hivyo, Google unavyomprovoke. Yani kuna button ukinibonyeza na kulaani dakika tatu, kuna button ukibonyeza nakubariki. Kwa hiyo uh, uh, uh, uh, pitia alikuwa anatufundisha juzi, anasema, uh, hivi unajua kumlaani mtu ni ni rahisi sana. Yani we ni kanyage tu, tukiwa kwenye aisi, tukiwa kwenye mwendokasi ni kanyage tu neno nitakalo kutamkia hapo, lisikilize kwa makini. Kwa hiyo mtu wa Mungu, wakati mwingine nilikuwa hapo, marafiki, watu tunaokaa nao karibu, washauri, watu wanaotushauri ndio wanaotumika kwa namna moja ama nyingine kutuwekea maneno kwenye midomo yetu. Mtu anafanania watu wanaomshauri hajijui kama hata ana uwezo wa kufanya kitu fulani mpaka mtu alivyomwambia. Unajua ulivyokaa hivo, kama direkta nani ka kubonyeza hapa. Mtu ambaye anaongea na wewe ana maana kubwa. Kuna mtu anakuambia neno mpaka ana kuna mtu anakuelezea maneno mpaka unakula kabisa tunda ambalo sio mwanadamu, ni Mungu ndo aliyekwambia usile. Haleluya <tutu> nani yeah. anakuambia nini maneno ambayo anakwambia ukiatilia maanani yana afekti sana maombi yako. Kwa nini? Wakati unaomba ulikuwa mwenyewe, lakini kwenye mazungumzo unakuwa na mtu na ndiyo maana Biblia yako kuna mahali inasema hivi, chuma unoa chuma, chuma inatabia kumnoa chuma, lakini mtu anafanania uso wa marafiki zake, sio mamake Usiseme amna ipwa ya bibi yangu, nimesema hivi chuma unoa chuma, lakini mtu anafanania sura ya rafiki zake. Samueli sura ya pili mstari wa kumi. Uh, Samueli wa pili sura ya kumi na tatu Samueli wa pili sura ya kumi na tatu. Ikawa baada ya hayo, Absalom mwana wa Daudi alinaye chakula machoni pangu, nikione nikakile mkononi mwake. Basi Amnoni akalala akajifanya mgonjwa. Mfalme alipokuja kumtazama, Amnoni akamwambia mfalme, mwachi ndugu yangu Tamari aje ya na kusii aniandalie mikate miwili machoni pangu, nipate kula mkononi mwake. Basi Daudi akatuma mjumbe um, aende nyumbani kwa Tamari, akasema, nenda sasa nyumbani kwa Amnon ndugu yako ukamwandalie chakula. Akaenda Tamari nyumbani kwa ndugu ya Amnoni, naye alikuwa amelala. Akachukua unga akaukanda, akaikanda mikate machoni pake akaioka mikate, akalitwaa kaango akasogeza mbele yake, lakini alikataa kula. Naye Amnoni akasema, toeni watu wote kwangu wakatoka kila mtu kwake. Mstari wa kumi, Amnoni akamwambia Tamari, kilete chakula chumbani nipate kula mkononi mwako. Basi Tamari akaitoa mikate aliyoifanyiza akamletea. Unakubaka ukiwa kwenye gari, una vibaka mpaka kanisani. Unakubaka ukiwa kwenye gari, kuna vibaka mpaka kanisani. Wa ujaona kanisani, mtu akienda kutoa sadaka, kuna wimbo pale wanaimba wa, wa kutolea sadaka, ana kipochi chake hapo kakibanda. Eh, shida ni nini? Kwa nini usikiache kwenye kiti? anaweza asikukute, kwa sababu kuna vibaka, kuna vibaka mpaka nyumbani kwa bwana. Kwa hiyo Yonadabu alikuwa amezoea kubaka. Idara ya ubakaji mwenyekiti wake sasa. Ndiyo kaka Yonadabu kawa na michongo yote. Kwa alivyomsikiliza Mnoni akasema alright, swala jepesi huyo unapenda nini wewe? Akasema napenda mikate, mimi kula mikate mingi sana. Akamwambia usijali, kama unapenda mikate, nani vitambali nipe idara yake. Akasema huyu mapishi ndio mwenyekiti akasema all right. Jambo dogo kabisa <laughs> jambo dogo kabisa, basi haina shida um, <laughs> ah, furahini katika Bwana mtu wa Mungu ni saa tisa hii, tusipofurahi hali ni tete, na nataka tuwafukuze marafiki wabaya, marafiki wanaotufundisha Ubakaji ulikuwa sawa tu, mtu wa Mungu, ulikuwa sawa. ulikuwa sawa. mpaka kuna mtu ulikuwa sawa tu na kazi yako wala ukuhitaji biashara, mtu akakwambia kazi hizi hazitoshi uwe kabiashara pembeni, ujitafute mshara, cha matikiti. Kulima matikiti. Unapata asara, mwaka kwa mwaka. Wengine tumeingia kwenye madeni, yaani mtu umekaa ofisini uko sawa tu, wenzako tu wanaanza kushauri, we kopa, unaishije bila mkopo? Kuna watu tumekopa do you know? hata tujui ile mikopo tunaifanyia nini. Ah, ilishawahi kunitokea na mchungaji. Umejuaje? n alikuwa kijana na sasa ni kijana niliyechangamka kwa hiyo mambo yote ayo unayafahamu. Sometimes unaaamb, jamani, kuna duka zuri lina mapochi kutoka Kongo ya nini. Huhitaji pochi wakati huo, lakini unaenda unanunua. Watu chuma, unaoa chuma na mtu anafanania uso wa rafiki zake. Hatuwezi kuigno marafiki zetu, wanatupelekea mahali pa kuafekti maombi yetu. Kwa nini? Tukiwa tunaomba usiku huu tuko wenyewe, lakini tukitoka asubuhi tunakutana nao, anakwambia kopa, nimesikia kuna sakosi mpya ah, riba nafuu, hata ujui unakopa, unakopa upeleke wapi? unakopa. Mtu ulikuwa sawa tu tu na bebi wako mmoja anakwambia ah, ndugu yangu, una mwanamke mmoja una shida gani? Mtume mwenyewe amesema ni wanne. Wewe ni mtume? unaingilia dini za watu. <coughs> Ghafla ulikuwa na mke wako, mko sawa tu. Saizi una vilinge mahali mahali, yani una mtu huku na mtu huku na mtu huku. Ndio maana ukikaa kama vile yani unataka kupoteza note, kwa maana huyu anakuroga na huku huyu anakupeka kwa mafuta, huyu anakuandika sign and token, huyu amekuweka kwenye joto, ukakuweka kwenye baridi, ukakuweka kwenye kiatu. Kwa hiyo huko tu, lakini ulikuwa sawa na mtu wako mmoja, mpaka mtu alipokushauri unaonaje, ukionja namwona kama mkeo mnene, hebu jaribu wembamba, namwona kama nakuona kama mke wako amekauka sana, hizi Stili waya sio nzuri, hebu tafuta mafuta mafuta, eh, tafuta vitu vinene uone, uone radha. Tulikuwa sawa tu na tekno zetu. Mtu akakuambia no, mimi najua duka ambalo ukiweka tekno unaongeza tu milioni moja na nusu wanakupa iPhone huu juu atakutumia iPhone. Tangia simu imekufikia hapo unajionea shida. Mwingine alikuwa sawa tu bila TikTok. Ghafla tu amejiunga kwenye kule anaenda anacheza vitu vya ajabu, shepu yenyewe kama yangu nisifike huko tumalize salamu. Yaani unajikuta mahali umeingia pasipo kuhusu pasipo kusaidia. Saa tisa tulikuwa tunaomba, lakini asubuhi kuna mtu ameandaliwa kazi yake ya ni kushauri tu vitu visivyofaa, mradi akutoe kwenye zile prayer points ambazo umeomba usiku. Mtu wa Mungu, do you know? kuomba ni kazi, kuomba ni kazi. Saa hizi ni saa kumi usiku, ni kazi. Kuna wenzio umri kama wewe wamelala, wamelala kabisa usingizi, lakini we uko mahali unanisikiliza, unasema mchungaji, maliza maliza maliza, niombe. Waamuzi sura ya kwanza mstari wa ishirini na moja. Bibia anasema hivi Benjamini walikuwa ni wanyonge, taifa la watu wanyonge. Kwa hiyo wakaishi na maadui zao humo humo, hawakuweza kupigana. Rafiki mbaya usiyeweza kumfukuza utatakiwa uwendiwe kuishi naye, na ujue mazungumzo mabaya huharibu tabia njema. Kama mazungumzo mabaya yana uwezo wa kuharibu tabia njema, maanake mazungumzo mabaya yana uwezo wa kuafekti maombi. Na wewe utakuwa ni nani bila maombi? Kwa hiyo kila wakati tunaomba angalau mbingu zitusikie, mbingu zitusaidie. Now you have this one friend, kila sana kushauri. Mi nafikiri mi nafikiri tufanye hivi, mi nafikiri tufanye hivi, mi nafikiri tufanye hivi, anakupelekea mahali ambapo siko. Kuna siku tulisoma hapa kitabu cha Esta, mfalme Asuero alimpenda bebi wake, alimpenda bwana mwanamke wake Vashti. Vashti alikuwa mjeuri, yes, kuna wanaume wanapenda wanawake wajeuri. Anasema mi siwezi kukaa na mwanamke mpole, inabidi nipate changamsho ya watoto. Kwa hiyo Vashti akuwa na shida, na nikuambie Probably haikuwa mara ya kwanza kumjibu vile mfalme, lakini Memukan akamwambia mfalme, ah! kwa tabia aliyokuonyesha Vashti leo italeta shida. Nashauri umfukuze, minashauri ufku jibu moja tu la kumpa mahi wako lisige sababisha ndo mpaka ufukuzwe kabisa. Tunaomba usiku lakini asubuhi, marafiki zetu wanatusubiri kuweza kutushauri vitu ambavyo havifai. Baba, katika jina la Yesu ninaomba kwa ajili ya roho yangu, ninaomba kwa ajili ya nafsi yangu ya kwamba unisaidie unisaidie Mungu wa mbinguni katika jina la Yesu unisaidie. Unisaidie. Maana neno lako linasema mazungumzo yaliyo mabaya yana affect, yana yanaharibu tabia njema. Je, si zaidi maombi niliyo nayo? Je, si zaidi maombi ninayoyaomba? Ninakuomba Baba usiku huu katika jina la Yesu, katika jina la Yesu, kila mgojezi kila rafiki kila mshauri anayenisubiria nitoka tu kwenye maombi aniambie nikakope, nitoke tu kwenye maombi akanihusisha jambo fulani niweze kukosea, kila njia ya kukosea iliyotengenezwa mbele yangu katika jina la Yesu Kristo. shata rabashanda rabasete riato rabasata ramane ota rabashaka rabasete iato rabasanda rabasika kerebo shata rabasika manto rabashanda rabasete iato rabasanda rabasaita riakota rabashata ato rabasata Baba, neno lako linasema mtu mwenye hekima huyaona mabaya na kujificha, lakini yule mpumbavu huendelea mbele. Baba, katika jina la Yesu, nipe hekima ya kujificha, nipe hekima ya kujificha, nipe hekima ya kujificha katika jina la Yesu, nipe hekima ya kujificha katika jina la Yesu, katikati katika ya mashauri mabaya, katikati ya marafiki wabaya, nipe hekima ya kujificha, niweze kuendelea na shughuli zingine, lakini pia niwe salama katika jina la Yesu. mato koraba shanda mantera baseke koraba sakatara mande antoraba sata. Omba pamoja na mimi, mtu wa Mungu, make sure unapata nafasi ya kuomba. shata rabashanda koraba zira mande koraba shakara manda antara baseke roko tarabanda rabasika, katika jina la Yesu, katika jina la Yesu, katika jina la Yesu, ninawafukuza kwenye ulimwengu wa roho kwenye ulimwengu wa mwili, marafiki wote wabaya wa ndugu wa wa zangu wa mwenza wangu wa watoto wangu, katika jina la Yesu, watakao washauri mambo kinyume na maombi ninayoyaomba usiku huu, katika jina la Yesu, watakao tushauri kinyume na maombi tunayoyaomba usiku huu, katika jina la Yesu, mata raba shanda, araba zeremonda, koraba shataramande, hata raba setete, yato rabasata, katika jina la Yesu katika jina la Yesu tunakataa kukosea tunakataa kukosea tunakataa kukosea. Tuna kukosea kwa jina la Yesu kwa jina la Yesu kwa jina la Yesu, ah, maombi yetu maombi yetu, Bwana utufanyie msaada, utusaidie, yaendane moja kwa moja na maneno tunayozungumza tupe tupe nguvu, tupe uwezo wa kuyakataa mabaya, wa kukataa kuzungumza maneno mabaya katika jina la Yesu, maana neno lako Baba limetuambia yoyote yaliyo mema yoyote yaliyo ya haki yoyote yenye kupendeza yoyote yenye staa ukiwemo wema wote, juu ya tafakari hayo. Katika jina la Yesu ninakuomba unisaidie namna na nguvu ya kusimama na neno lako, hata wakati ambao niko na watu wasiojua neno otarabashanda orabasakataramande orabashata yatorabasete matorabasaka korabashonda rabaseke yato rabasata Mungu shata rabaseke ya chora basata manchora basaika ya koshanda rabaseke mwanangu, wenye dhambi wakikushawishi, ah, wewe ukatae katika jina la Yesu. Hekima na neema ya kuyakataa mashauri ya mabaya katika jina la Yesu, ili maombi yangu yasizuiliwe, ili maombi yangu yasiwe affected Mando. Yako kila rafiki mwovu, kila rafiki mwenye nia ovu, anaye nizunguka, anaye nizunguka, katika jina la Yesu, anaye nishauri, mwenye mpango anayenishauri mwenye mpango wa kunishauri juu ya maanguko yangu mwenyewe juu ya uangamivu wangu mwenyewe juu ya uharibifu wangu mwenyewe, uharibifu wa nyumba yangu uharibifu wa kazi yangu, uharibifu wa watoto wangu, uharibifu wa projekti zangu, katika jina la Yesu. Kila aina ya rafiki ambaye anatempa na imani yangu na vitu ambavyo nimeviamini, katika jina la Yesu, katika jina la Yesu, hata raba shote anda raba sata manto raba saika karaba shanda hata raba sata yato raba zaka koraba shanda, kwa jina la Yesu, kwa jina la Yesu, ninakataa kuyafuta maombi ambayo niliaomba usiku huu kweli, kutokana na maneno yangu ya mazungumzo yangu ya kila siku, kwa jina la Yesu, kwa jina la Yesu, kwa jina la Yesu, kwa jina la Yesu. Eh hey, maombi haya na maneno haya yakani transform yakani transform yakani transform kwa jina la Yesu, yakani badilisha na kuwa mtu mwingine kwa jina la Yesu. Mimi nakataa kuwa mtu yule yule kila siku, mimi nakataa kwa jina la Yesu kutoka kutakuwa na maendeleo, kutakuwa na mabadiliko katika jina la Yesu. Mimi nakataa kuwa muombaji nisiye kuwa na majibu katika jina la Yesu. Mimi nayakataa mambo yote yanayonipelekea kuwa bolish, kufuta, kuharibu miujiza ya maombi ninayoomba usiku wa leo. hota rabashanda manto rabasata leto rabasaka bato koroboshanda harabazora mane korabasaka ramasika korabashonda rama rabasaka jina la Yesu kinyume kabisa na mshauri orabasansas na maneno ya kinywa changu yapate kibali yapate kibali yapate kibali yapate kibali mbele zako katika jina la Yesu. Baba, Baba, katika jina la Yesu, mawazo, mawazo ya moyo wangu, wangu na maneno, na maneno ya kinywa changu katika jina la Yesu, yapate kibali yapate kibali bila kataa kwa jina la Yesu kuwaza mawazo na kunena maneno ambayo yatakosa kibali mbele zako katika jina la Yesu utarabazira mande, katika jina la Yesu. Katika jina la Yesu, hakuna maombi yoyote ninayoyaomba mahali hapa ambayo hayatatimia, ambayo hayatajibiwa kwa jina la Yesu, kwa jina la Yesu, kwa jina la Yesu. Mtu wa Mungu ataliongea kwa utani au kwa kumaanisha, akiwa anaomba, akiwa anaongea kawaida udhiwichi hakuna kuongea kawaida. Kila unapoongea ndio unaomba, hivyo na ndivyo ulimwengu wa roho unavyofanyia kazi maneno yako. Haleluya, amen. Matayo sura ya kumi na nane mstari wa kumi na tisa mstari wa ishirini. Tena nawaambia ya kwamba wawili wenu watakapopatana duniani katika jambo lolote watakaloliomba watafanyiwa na Baba yangu aliye mbinguni. Kwa lazima mimi na wewe tupatane, nisiwe mimi naomba, wewe unaniangalia, siwe wenzako wanaomba, wewe ndio unakoa, wenzako wanaomba, wewe ndio unasinzia. Lazima tupatane. tusipopatana hakuna, hakuna matokeo mpaka tuwe wawili na ndio maana nakuambia hivi, usijitie moyo sana na maombi unayoomba ukiwa peke yako. Wawili wenu watakapopatana, inaanza kwanza kupatana tukiwa wawili. Amini na, uh, tena nawaambia ya kwamba wawili wenu watakapopatana duniani katika jambo lolote lolote, lolote ambalo mi naye tutapatana, halafu watakaloliomba. Kwa hiyo, tukiwa, tunaomba, hapa Mungu, tuepushe na washauri wabaya. Washauri wabaya wanachokifanya wanayaweka maneno kwenye midomo yetu na imani kwenye mioyo yetu, kwa hiyo ina afekti maombi yetu. Kwa hiyo baada ya muda kidogo, tunatingishika, tunakuwa waombaji tusiokuwa na matokeo. Na tukiwa tu ni waombaji tusiokuwa na matokeo, basi basi tumekwisha, kwa sababu kama unamwomba mtu kwa muda mrefu unamwomba kitu alafu wakupi, unakata tamaa, unaacha kwa hiyo ndio maana unakuta mtu ana moto wa, wa maombi, baada ya muda umepoa. Kwa nini? Kwa sababu hana majibu, lakini ishu sio kwamba Mungu hajibu. Mpaka mtu ajibiwe ni mkusanyiko wa vitu vingi. Kwa hiyo usijifariji sana ukiwa umepiga magoti unaomba peke yako, pata mtu wa kupatana naye, usikinzane na maandiko. Mawngine anasema mi na pushi mwenyewe, bwana mimi hizi kazi long time kitambo, mm -mm. long time kitambo. Ukiwa peke yako kila mahali ukiona uko peke yako Yaani mwovu ibilisi shetani yuko hapo karibu, anakusemesha lazima. Kwa hiyo Mathayo sura ya kumi na nane mstari wa kumi na tisa tena nawaambia ya kwamba wawili wenu watakapopatana huko duniani, kwa hiyo mimi na wewe ndio tunapatana sasa, halafu katika jambo lolote watakaloliomba, kwa hiyo tunaanza kupatana kwanza, tunakubaliana, tunafundishana, tunaelekezana, ndipo watakaloliomba ehe, kinachofuata, watafanyiwa na Baba yangu aliye mbinguni. Tu mama umbi yako una shida, una changamoto, una jambo limekulemewa, wala usitafute kufa mwenyewe, lakini tukiwa tunaomba hapa, omba pamoja na mimi, tuombe wote. Baada ya hapo, tukiwa tunaamini, tuamini wote, haleluya. Na ndio maana Biblia inasema hivi, tena msiache kukutanika kama ilivyo desturi ya waaminio. Uh, leo ni siku ya Jumapili baada ya masaa machache kutokea sasa, nje huko kutakuwa kweupe kabisa, ni asubuhi na ni siku ya Jumapili. Usiache kukutanika kama ambavyo ni desturi ya watu wengine. Usisalie nyumbani, kama una sababu useme hivi, mimi ni watu wa online. Mkuyuni kuna jaga, Mkuyuni akujai, ni vile tu hujatuangalia kwa jicho la upendo. Sisi tuna uwezo kuka, wa kukaa kiti kimoja, watu wawili. Jina lako Baba alibarikiwe jina lako Baba liinuliwe. Ninashukuru kabisa Mungu wa mbinguni kwa ajili ya neema ulionipa ya kuwahudumia ndugu zangu hao wa kike na wa kiume, ambao ni usiku sana, Mfalme wa Amani, wangeweza kupumzika, wangeweza kulala au kuendelea na mambo yao mengine, lakini kwa heshima walio nao juu ya neno lako, wameona ni vyema kunisikiliza. Mungu ukawatunze, ukawahifadhi, mambo yaliyo magumu kwa watu wengine kwao yakawe mepesi sana katika jina la Yesu. Ninawaombea siku ya leo ya kwamba wakaisikie sauti nyuma ya masikio yao ikiwaambia, njia ni hii, ifuate. Kwenye biashara wanazozifanya wakasikie sauti yako, kwenye kazi wanazozifanya wakasikia sauti yako kwenye malezi ya watoto wao, wakasikia sauti yako katika jina la Yesu. Kwenye ndoa zao, wakasikia sauti yako katika jina la Yesu. Wasiende mahali popote Mungu, ambapo wewe huja waruhusu waende, katika jina la Yesu. Ukaweke mgojezi kwenye midomo yao, wasiongee maneno ambayo utaki wewe wayaongee katika jina la Yesu. Mioyo yao ikajawe na hamu, ikajawe na shauku ya kulisoma neno lako kila wakati Baba, katika jina la Yesu, katikati kati ya dunia na jamii iliyojaa mambo mengi sana vitu vingi sana uka, ukaipe mioyo yao roho ya utambuzi katika jina la Yesu, no. discernment spirit. Wakajue nani wa kumsikiliza na nani wa kutomsikiliza katika jina la Yesu, hata watakapopewa mawazo na mashauri mbalimbali mbali. Baba, ninawaombea ndugu zangu hao wa kike na wa kiume, wasifanye maamuzi wakakosea. Wengine baba ndio vichwa vya familia zao, wengine baba ndio wazaliwa wa kwanza nyumbani kwao, maamuzi yao yanawabeba watu wengi sana. Katika jina la Yesu Mungu, ukawasaidie wasiamue vibaya, wasiamue vibaya, wasiamue vibaya katika jina la Yesu, wasije wakatengeneza hatima ngumu kwenye nyumba zao, kwenye familia zao, kwenye kazi zao, kwenye huduma zao. Roho wako Mtakatifu Roho wako Mtakatifu aishie ndani yetu, mwenye uwezo wa kuiuisha miili yetu iliyo katika hali ya kuchoka zaidi. Ika Roho Mtakatifu akauishe akili zao, akauishe roho zao, akauishe nafsi zao katika jina la Yesu. Nafsi zao zikauishwe na Roho Mtakatifu katika jina la Yesu. Kabla hawajapiga hatua ya kusema neno lolote, ya kuwaza jambo lolote, la kuchukua hatua yoyote, Roho Mtakatifu ukawe ni kama alam ya kuwakumbusha na kuwaelekeza njia n wanayoipasa kuiendea katika jina la Yesu, kwenye kazi zao, kwenye biashara zao, kwenye malezi ya watoto, kwenye masomo yao, kwenye kila jambo ambalo wameweka nia kufanya, katika jina la Yesu. Ukawaepushe na yule mwovu ambayo amewekwa siku ya Jumapili kwa ajili ya kuharibu, katika jina la Yesu, awe mwovu mtu, awe mwovu kitu, katika jina la Yesu. Ukawaepushe, ukawaepushe na yule mwovu, ukawaepushe na yule mwovu, katika jina la Yesu, katika jina la Yesu katika jina la Yesu, ukaisaidie mioyo yao na akili zao kuwa na utulivu wakati wote, ili wasiweze kufanya maamuzi ambayo yataafekti au maamuzi yaliyo kinyume na maombi yao katika jina la Yesu. Zaidi ya yote, mfalme wa amani, ninawaombea roho ya maombi, the spirit of prayer, katika jina la Yesu. Kila wakikaa, wakalione na kulisikia bubujiko la roho wako Mtakatifu likibubujika kila wakati, wape shauku ya kuomba, wape shauku ya kuomba, wape shauku ya kusoma neno katika jina la Yesu. Pasipo wewe sisi hatuwezi jambo lolote, pasipo wewe sisi hatuwezi neno lolote, katika jina la Yesu. Ukatusaidie, ukatusaidie kama mtu mmoja mmoja, ukatusaidie kama kundi, katika jina la Yesu. Mioyo yetu ikajawe shauku ya kukutafuta kama vile ayala anavyokutamani, Baba, katika jina la Yesu. Mioyo yao ikatamani kukusikia, mioyo yao ikatamani kusoma neno kila wakati, katika jina la Yesu ukawaepushe na washauri wabaya, ukawaepushe na marafiki wabaya katika jina la Yesu. Kila adui aliyepandikizwa kwenye maisha yao kwenye maisha yetu kwa siri au kwa wazi, katika kutushauri na lengo la kutuharibu katika jina la Yesu, akaondolewe leo hii, akaondolewe leo hii, akaondolewe leo hii katika jina la Yesu. Ukatufanyie njia, ukatufanyie njia, ukatufanyie njia tukatokee mahali salama tukatokee mahali salama katika jina la Yesu. Siku ya leo ya Jumapili, hakika wema na fadhili zikatufuate zikatufuate katika jina la Yesu, zitufuate kwenye nyumba zetu zitufuate kwenye afya zetu zitufuate kwenye biashara zetu zetu zitufuate kwenye kazi zetu zitufuate kwenye ndoa zetu ziwafuate watoto wetu katika jina la Yesu. Wema wako na fadhili zako zitufuate katika jina la Yesu na zile rehema zako zilizo mpya kila siku Tunazipokea alfajili ya leo katika jina la Yesu, rehema za kutubeba, rehema za kutusaidia kwa siku ya leo Mungu, tunazipokea asubuhi ya leo, zikatutunze zikatuhifadhi katika jina la Yesu, amen. Asante kwa kuwa pamoja na mimi kuanzia mwanzo mpaka mwisho wa ibada hii. Usiache kuomba, usiache kumtafuta Mungu. Na kama umebarikiwa na maneno haya, unaweza kutoa sadaka yako kupitia namba zifuatazo: 0659687569 au 0753085789. Shalom.