Shalom, mpendwa wa Bwana. This is Mama PT na leo na kukaribisha tena kulisikiliza neno la Mungu. Biblia inasema, maneno yangu ni roho na uzima. Neno hili lina uwezo wa kufufua tumaini na kuleta faraja moyoni. Huenda upo kwenye dhoruba au mawingu mazito, lakini kuna neno la Mungu lililo hai linaloweza kutuliza mawimbi na kukuletea amani. Leo karibu Atayo sura ya kumi na moja mstari wa ishirini na nane Biblia inasema hivi njoni kwangu. Wito wa wazi, wito wa bure, tunaitwa njoni kwangu ninyi nyote msumbukao. Yani kuna vitu kazi yao kwenye maisha yetu ni kutusumbua, iwe ni njaa, iwe ni shida, iwe ni kazi, changamoto yote kwenye maisha ambayo inakusumbua. Una amani? Una raha? Kila ukikaa ukimuwaza huyo mtu, aise, ananisumbua. Ukiwaza hiyo situation, aise, Mungu nisaidie, niondolee hichi kitu ili niweze kutoka kwenye masumbufu. wa Wafilipi wa sura ya 4 mstari wa sita, Biblia inasema hivi, msijisumbue. Maana yake, katikati ya kuwa na chaos ya masumbufu na kusumbuliwa, Biblia imetupa wito wa wazi akisema, mm -mm, msijisumbue, kwa sababu Mungu anajua wanadamu wana tabia ya kujisumbua. Kujisumbua ni kufanyaje? Ni kutafuta njia zako mwenyewe za, za, za kimwili na za kutumia akili yako za kutoka kwenye shida, kwenye kwenye changamoto ya jambo lolote ambalo unakuwa unalipitia. Jana tukajifunza tukasema hivi hakuna solution yoyote ya kimwili ambayo ni permanent. Biblia inasema hivi ingawa tunaenenda katika mwili, tunaoa na kuolewa katika mwili, tunafanya huduma katika mwili, tunakula viazi na miogo katika mwili, ingawa sisi tunaoa na kuoana na kuzaa watoto katika mwili, ingawa tunafanya biashara, ingawa tunafanya partnership zetu kwa namna ya mwili, ingawa tunafanya kazi ingawa tunakuwa tuna ma connection na watu wa mwilini, lakini inapotokea swala la vita tu ndio tunalifanya hapa. Sasa silaha za vita vyetu zote ni za kiroho, hakuna hata silaha moja ya vita ambayo Mungu ametupa ni ya kimwili, haipo. nne mstari wa sita Biblia imetuita mahali pa wito wa maombi ku, kuomba. Mtu wa Mungu sio swala la, la, la aina fulani ya watu mwito wa kuomba ni wetu sisi sote. Biblia inasema hivi, uh, msijisumbue kwa neno lolote. kujisumbua maana yake nini? Kujisumbua maana yake ni kutafuta njia zako binafsi, njia zako wewe mwenyewe za kimwili, njia unazohisi kama unazo hisi kama una akili sana au una connection sana au unajua sana to the level. Sisemi kama usizitumie, lakini issue ni kuzitegemea. Tumesoma uh, tulisoma Mithali sura ya tatu mstari wa tano Biblia inasema Mtumaini Bwana kwa moyo wako wote, wala usizitegemee akili zako mwenyewe. Kumtumaini Bwana maanake nini? Ni kumtwika fadhaa zako, ni kumtwika mambo yako. Hao, unawezaje kumtegemea mtu ambaye huongee naye? Na ndiyo maana tunaomba. Wakorinto wa pili sura ya kumi. K kumi. kuanzia mstari wa nne, kwanzia kwa mstari wa tatu. Maana ingawa tunaenenda katika mwili hatufanyi vita kwa jinsi ya mwili, hatufanyi vita kwa jinsi ya mwili. Kwa hiyo kumbe, huwezi kutofautisha mwenendo wako wa mwili yes, kwenye jambo lolote na vita. Mm, vita haiepukiki. Sio lazima uwe mchokozi ili mtu akupige. Hapana. Sio lazima uwe mchokozi. Wengine hata sio wachokozi kwa asili, lakini tuna vita kila siku, kwa sababu ni ngumu kuyatofautisha maisha ya mtu aliyemwamini Mungu pamoja na vita. Vita zipo kila mahali. Kulala ni vita, kuamka ni vita, kula ni vita. Mwingine mpaka apate sahani ya ubwabwa wa marage ni vita, amepambana amepambana kwelikweli. Afya njema ni vita biashara nzuri ni vita. Ndoa yenye amani na furaha ni vita. Kwa hiyo Biblia inasema hivi, Wakorinto wa pili sura ya kumi mstari wa tatu, Biblia inasema ingawa tunaenenda katika mwili yes. tupo katika mwili. Mwanadamu yuko sehemu tatu, tumezungumza hilo. Mwanadamu ni roho mwanadamu ni nafsi, mwanadamu ni mwili. Roho na nafsi haviwezi kwenda vizuri wala kufanya kazi bila mwili. Kwa hiyo wala usiudharau mwili wako, kwa sababu mwili wako ndio <laughs> ndio kitengo cha utendaji kazi mkubwa sana Mungu mwenyewe hawezi kufanya kazi bila mwili wa mwanadamu, lazima aingie kwenye mwili. Kwa hiyo you should first of all take care of your body, usizini unavyotaka usile unachojisikia usiongee unachojisikia. By the way, Biblia inasema miili yetu hii ni hekalu, sio nyumba, si Sio hema, ni hekalu la Roho Mtakatifu. Hekalu ni kitu kingine kabisa. Hekalu lina pambwa tofauti, hekalu lina dekiwa tofauti, hekalu linasafishwa tofauti, hekalu lina walinzi wa tofauti. Kwa hiyo miili yetu sisi, humu ndani anakaa Roho Mtakatifu. Kwa hiyo lazima, you should really take care of your body, lazima uangalie mwili wako kwa wivu mkubwa. Haleluya! Kuna mahali kwenye Bibilia mtumishi mu, uh, wa Mungu Musa akafariki akafa, Biblia inasema shetani <laughs> akawa anautaka hata ule mwili mwili wa Musa, ni magombano anautaka. Kwa nini? Kwa sababu mwili wako wewe ni hekalu, sio nyumba, sio hema. Elewa maana ya hekalu, pata muda ya Google angalau ikupatie picha ya hekalu kwa image something, chakuwa treasured. Na ndiyo maana hutakiwi kuutendea mwili wako mambo ya hiana kunywesha vinywaji vyenye ncha kali, unaharibu hekalu la Roho Mtakatifu. Hata kama unajisikia kufanya mambo kiasi gani, kila mahali jikumbushe, ndio nalitendea hivi hekalu la Bwana? Haleluya, haleluya. Kwa hiyo mwili wako sio mwili tu, yes. Kwa hiyo usijichukulie udogo, usijichukulie kwa wepesi. Mwili wako ni wa thamani, sio tu mbele zako wewe mwenyewe, mbele za Mungu. Uogeshe, uogeshe mwili, usafishe, Mungu anakaa humo ndani, ulishe vizuri ni kweli tumefunga maana, mm -hmm. Mwingine hapo atapata eh, nafasi ya, ya kutambana gepo amesema, tule vizuri, sifungi kesho. Na litunza hekalu, my friend, no. no, no, no, no pamoja na kwamba tumefunga hata kufunga tu kwenye ni kuliripea hekalu likae vizuri yes. Kwa hiyo take care of your body, usile chochote usiongee chochote usiropoke chochote, faraka, umbea, ubishi visisikike kwenye mdomo wako. Kwanini? Kwa nini? Kwa sababu humo ndani humo ndimo zinazotoka chemchem za uzima. Mungu anakaa ndani yako, elewa mtu wa Mungu. Mm. Kwani kuokoka manake nini? Kuokoka manake unamchukua Mungu huko aliko unamchukua unamuweka. Ndio maana unasema hivi, nakupokea wewe Yesu Kristo, nakupokea, ili umweke wapi? kwenye mfuko uh -uh. Wapi? kwenye nyonyo uh -uh. Wapi? unamuweka ndani, kwa hiyo care of your body. Usilizinishe tu ile mwili. It is selfish. Ni kuwa mbinafsi kupitiliza. Unachukua mwili wako unaweka hapa, unaweka hapa, unaweka hapa. Kwa nini umo ndani? Yesu anakaa. Umo ndani. Umo ndani, umo ndani. Vitu vina ncha kali my friend, mwingine anachukua vitu vina ncha kali, anavuta moshi unaingilia huku, na ni mwanamke unatokea huku, mwingine unatokea mdomoni. Hekalu hilo? No, no, no my friend, take care of your body kwa sababu nyingi sana uangalie mwili wako, lakini sababu kubwa kuliko zote, Yesu Kristo anaishi humo ndani, na hajasema hii ni nyumba, hajasema hii ni hema haja, ame, aa, hili ni hekalu, manake limepambwa, limenakshiwa kwa hiyo nakshi, hekalu ambalo Mungu anakaa. Haleluya! Kwa hiyo ingawa sasa, wa Korinto wa pili kumi, tunaanzia mstari wa tatu. Ingawa sasa tunakula na kunywa katika mwili tunaoa na kuolewa katika mwili. My friend tunafanya biashara zetu katika mwili. Upo Kariakoo, unauza nguo za ndani, unauza mapazia, unauza sijui vikoi, unafanya hizo kazi zote kwa namna ya mwilini. Ingawa tunaenenda katika mwili, lakini hatufanyi vita vyetu kwa jinsi ya mwili. Mm -hmm. The best Yaani nikiwa nampenda mtu na nataka kumnunulia simu na pick katika simu mbalimbali, kipi hapa ni bora kuliko zote? Na mtu wangu nampenda, nataka kumnunulia gari na pick the best, the best. Kwa kweli lazima mimi nawe tukubaliane, Mungu anatupenda sisi, ni watoto wake, ametuumba kwa sura na mfano wake. Jamani, when it comes to war, hawezi kutupa silaha ambazo sio za kweli kwao. Lazima tuwe na uhakika silaha alizotupa ni za kweli kabisa. Cha kushangaza silaha hizi zina katika Mungu. Tunaishi mwilini lakini vita tunafanya rohoni. Yes. Kubali itakusaidia. Kila vita unaoifanya ya mwilini ni kupoteza muda. Hakuna ushindi kwenye chochote cha mwilini. Hakuna. Hata kama unajua majibu kiasi gani, hata kama unajua vipodozi kiasi gani, hata kama unajua kuvaa kiasi gani, kila vita unaopigana mwilini umejiandikisha kwenye darasa la watu wanaoshindwa. You will never win. Jana nilifundisha nikasema, kwa sababu hapa duniani wako watu wana akili kuliko wewe. Kwa hiyo ukisema hutumie akili ya kawaida kwenye kufanya vitu vyako hutashinda, hutaenda popote. Ndio maana wako wasomi wengi tu wako na vyeti vyao, wamekaa navyo havifanyi kazi, mtu wa Mungu. Hata mimi nina vyeti vyangu ambavyo havihusiani kabisa na mambo ninayoyafanya hapa sasa hivi. Halleluya. Amen. Ingawa tunaenenda katika mwili ingawa tunaenenda katika mwili, inapotokea swala la vita, hatufanyi kabisa vita vyetu kwa namna ya mwili. Kwa hiyo tunafanyaje? Tunafanya vita kwa namna ya roho. Tulichokuwa tunakifanya hapa takriban dakika 40 zilizopita ndio vita ya rohoni. Sasa Biblia inasema hivi, nao wakamshinda yes, kwa damu ya mwana kondoo na kwa neno la ushuhuda. Nifungulie andiko hilo, Ufunuo kumi na mbili kumi na moja. Good, Ufunuo sura ya kumi na mbili yes, kumi na moja. Ufunuo wa Yohana sura ya 12 mstari wa 11. Yes, Biblia inasema. Yes. Nao wakamshinda kwa damu ya mwana kondoo. Lakini kabla hawajamshinda, walimshinda kulikuwa kuna nini? 12:7. Yes. Uh-huh. Kulikuwa na vita mbinguni. Wow, kulikuwa na vita mbinguni. Sio mwana nyamala. Mm. Mbinguni anapokaa Mungu Baba, Mwana, Roho Mtakatifu wanakaa na kuna vita. My friend, what about in your simple marriage ya, ya siku mbili na masaa mawili? Mm. Kulikuwa kuna vita mbinguni hmm. Imagine watu hawaogopi kumpinga Mungu. Wewe kila siku unalalamika kama sijawafanya kitu, wananchukulia tu mai wangu. No, no, no, huna haja ya kumchokoza sisi tumeumbwa kwa sura na mfano wa Mungu. Sisi ni wazuri na tuna vitu vizuri, na mtu akikiangalia kitu kizuri, anakijua. Huyu mke wa mtu mzuri, anamjua. Mume wa mtu mzuri, anamjua. Kazi ya mtu mzuri, anaijua. Mwezi hawezi kuiba kitu kibaya. Biashara ya mtu mzuri, anaijua. Watoto wa mtu wazuri, anawajua. Ukumbuki historia yetu ya Benhadad, Wafalme wa kwanza sura ya ishirini ha? Benhadad anamtumia ujumbe Ahabu, anamwambia hivi, nakuja kuchukua wake zako waliowema mm. fedha zako, mali zako, na watoto wako waliowema. Hataki mataira mm. Benhadadi. Kwa hiyo mwizi kwenye maisha yako anajua exactly cha kuiba. Kulikuwa na vita mbinguni, Ufunuo sura ya kumi na mbili mstari yes. wa saba kulikuwa na vita mbinguni. Imagine mm. mbinguni kuna vita vipi kuhusu hapo nyumbani kwako mm. sinza kumekucha mm -mm. sinza makaburini. sinza makaburini. what about sinza makaburini kama mbinguni tu meza hiyo kwanza, taratibu. Kama mbinguni anapokaa Mungu Baba, kiti cha enzi, kuna wazee ishirini na nne. Wewe una hata mzee mmoja msela, unajilea mwenyewe. Ufunuo wa Yohana sasa kabisa kufika huko ukole, Ufunuo wa Yohana 12 mstari wa saba, kulikuwa na vita mbinguni. Mikaeli na malaika zake, Mikaeli na malaika zake wakapigana na yule joka yule, mm -hmm, joka naye akapigana naye, yule, yule joka naye hakuwa ametulia. Yes. Akapigana nao wote confidence mm. pamoja na malaika zake mm. Mtu yuko mbinguni haogopi kupigana na Mikaeli mm. Wewe hata ujui kama kwanza una malaika au huna. Anapigana au apigani? Huu mzigo uko mbinguni. Hmm. Kulikuwa kuna vita mbinguni. Bibi anasema hivi, Mikaeli na malaika zake wakapigana na yule joka. Na usifikiri joka alikuwa anapigwa, amenyamaza. Ni wewe tu ambaye sisi tunaomba hapa, unaangalia. Hivi mama, hivi kile ni kibode. Ndio kwa nini hajavaa suti. Hivi ni kibode kile, kibode au tisheti? Alafu zile zinapatikana wapi? Osborne bookstore wapi? Ni wewe tu ambaye muda wa Ambe, mda kupigana vita unatathmini vitu mbalimbali. Mbali. Biblia inasema hivi, wakati Mikaeli na malaika zake wanapigana na joka, mm. Usifiki joka usifikiri alikuwa ametulia. Biblia inasema hivi, yule joka naye akapigana nao. Akapigana nao pamoja na malaika zake, joka mwenyewe na malaika zake, yes. Wakapigana nao, lakini nao hawakushinda. Nao hawakushinda. Wala mahali pao hawakuonekana tena mbinguni, mstari yes. wa 11. Mstari wa 11, nao wakamshinda kwa damu ya mwana kondoo, nao wakamshinda kwa damu ya mwana kondoo na kwa neno la ushuhuda wao. Tulia hapo hapo, na kwa neno la ushuhuda wao. Damu ya mwana kondoo tunayo, long time ago. Sisi wapendwa, changamoto yetu ni neno la ushuhuda mm. Basi damu ya mwana kondoo ipo, neno neno, what are you saying, unaongea nini? Tunapoomba mtu wa Mungu, ndio neno lenyewe la, la ushuhuda hilo. yes. Haleluya, amen. Wa jana tulisoma Nehemia sura ya nne, turudi pale kwa upendo tu. yes. Neno la ushuhuda tunapoongea maneno haya, katika jina la Yesu, Baba, kama ulivyonyoosha mkono wako ukamwokoa Petro katika maji, okoa ndoa yangu Baba, okoa biashara yangu, okoa kazi yangu, mwokoe baba yangu, okoa mama yangu huko aliko, watoto wangu waokoe. Hilo ndio neno la ushuhuda kuongea kazi unaona uzito mtu wa Mungu ni kweli kwa sala zote na maombi tukiomba kila wakati katika roho na tukikesha kwa jambo hilo katika kuwaombea watakatifu ila mtu wa Mungu omba pamoja na sisi usituache sisi tukaomba peke yetu omba pamoja na sisi haleluya haleluya vita hizi nyingine ni personal ni kweli mtu wa Mungu umeniandikia maombi yako hapa yako mengi lakini naomba na mimi lakini haimaanishi mimi kama naomba wewe ndio upumzike. Neno la ushuhuda likitoka kwangu likakutana na lile lilotoka kwako, katikati yetu kukiwa kuna imani, tuna majibu. Next week hapa itakuwa ni shuhuda tu. Haleluya! Ingawa tunaenenda katika mwili, usisahau, ingawa tunaenenda katika mwili, unalala unaamka katika mwili, unaoga unavaa nguo zako, unaenda kazini katika mwili, kila unapoiona vita kwenye maisha yako, hupigani vita yoyote kwa jinsi ya mwili. Hakuna vita yoyote kwenye Biblia hii iliyopigana kwa namna ya mwilini ikaja na ushindi, hakuna. Na ndiyo maana Wafilipi nne mstari wa sita ikatoa wito wa wazi ikasema hivi: yoyote anayepigana vita ya mwilini amejiandikisha kwenye darasa la masumbufu. Masumbufu ni nini? Ni hali, ni vitu, ni circumstances ambazo kukuua hazikui ila zinakulemea ndio maana Biblia inasema hivi, njoni kwangu ninyi nyote msumbukao na wenye kulemewa. Kwa hiyo masumbufu ukiyaacha, baada ya muda kidogo tu yanakulemea. Haleluya! ni vitu ni hali ni circumstances ambazo kwenye maisha yako zinafanana na ile kazi ya shetani kutoka uh, Yohana kumi, kumi. Biblia inasema hivi mwizi haji ila aibe na kuchinja na kuharibu. Nikasema jana, kuiba ni kama ulikuwa una simu yangu hii, nilikuwa hii kuwa, pap, na simu hii hapa, ghafla mwizi akaikuwa pap, akaondoka nayo huyo. Ha, ameiba. Kuchinja ni kitu kimechinjwa, uhai umeondoka, amekufa, haipo. Lakini kuharibu, mtu wa Mungu, pale ndo kwenye pale ndo kwenye shida kwa sababu mtu anakiharibu alafu anakuachia kama kilivyo. Nikatoa mfano jana nikasema, let's say umepika, eh, umepika pilau, nyama, kachumbari, vitu fulani, changamsha mwili, and then umekiacha kile chakula kwa muda kikaharibika, au mtu akakiwekea kitu kikaharibika. Kwa hiyo una chakula kizuri, lakini huwezi kula. Kwa nini? Kwa sababu kimeharibika. Una ndoa nzuri, lakini huifurahii. Kwa nini? Kwa sababu imeharibika. Moja kati ya vitu ambavyo vina mstressi mwanadamu sio vitu ambavyo hana. No, no, no, no, no. Ni vitu alivyo navyo halafu vimeharibika. Una see my friend. This is iPhone 16 Pro Max my friend. Kwa imagine nina kitu kama hiki kime e, ah, halafu kimeharibika. Mtu anaambia mbona mama mcho sikupati? Unajua chaji system imeharibika, alafu mtoto alidondosha hapa kwenye kioo, naona kama rainbow. kwa hiyo shetani anatuachia vitu wala aondoki navyo mara mia. Unaweza ukasema hivi, basi, njoo mwizi, iba nenda nacho, chinja kiue, ujue kwamba huyu mtu kwenye maisha yangu amekufa, hayupo, kuliko una mtu lakini ameharibika. Haleluya, inakuletea usumbufu. Kila ukiangalia, unaye kaka yako, unaye dada, dadako, kila ukimwangalia drugs, drugs gani? Pombe, nakwambia haiwezekani. Mashisha, dada mkubwa, mtu mzima. Mi nilikuwa najua zamani shisha ni kwa ajili ya wanaume. Nafikiri nimechelewa sana kufika, da Adam, mmechangamka. Kwa hiyo nikaanajua shisha kwa ajili ya wanaume. Kwa hiyo unakuta una dada, una kaka anavuta drugs madawa, kila ukimwangalia yani unashindwa tu kusema hivi, Mungu mtwae, yani tujue kwenye familia yetu tulifiwa, lakini wale hakuna watu wanachelewa kufa kama hao awa. awafi kwapo tangia ukiwa mdogo mpaka saa hizi unazeka, kila ukimwangalia kaka yako, kila siku, kila siku anaendelea kuwa mlevi. Kwa hiyo umeachiwa hapo, lakini umeachiwa kitu kilichoharibika. Ni maumivu kupitiliza, ni maumivu kupitiliza. Mtu wa Mungu, una simu lakini haifanyi kazi, una ndoa Kini haina raha, haina amani. Kila ukimwangalia mai wako, yani kulaani tu. Ndio maana kuna wengine na unjue <laughs> nisifika huko, kila ukimwangalia unatamani kumlaani tu, ai bwana, huyu mbwa atwaliwe jamani, aondoke, lakini ndio hawafya wana roho ngumu, wanaishi kweli kweli. Kwa hiyo kila ukimwangalia mtoto wako, huo ndio uharibifu. Kwa hiyo mwizi haji ila aibe na kuchinja na kuharibu. Uh, so unakaa na vitu ambavyo vimeharibika, vinakusumbua masumbufu, vinakunyima kazi. Nikasema uh, Zaburi ya mia moja ishirini na saba mstari wa kwanza. Haleluya. Biblia inasema hivi, Bwana asipoujenga Bwana asipoijenga nyumba, waijengao wafanya kazi bure. Wao kwa hiyo nikasema, mtu wa Mungu, kujenga ni kwa ajili ya kila mtu yes. Asikudanganye mtu. Hakuna mtu ambaye hajengi. Kila mtu anajenga probably hajui kama anajenga, lakini anajenga. Unapoamka asubuhi unakimbizana na mwendokasi, wewe unaishi Kimara, unafanya kazi Posta, unakimbizana na mabasi badaladala, kuna kitu unakijenga. Unajenga uchumi, unajenga afya njema, unajenga kesho yako, unajenga maisha mazuri kwa ajili ya watoto wako kesho, unajenga ndoa yako, unamjenga mumeo, unamjenga mkeo. Hakuna mtu ambaye hajengi, kila mtu yupo katikati kati ya kujenga, na ndiyo maana Zaburi ya 127 inatuita mahali pa kutojenga peke yetu. Kwa nini? Anajua kuna distractors, wasumbufu, vitu vilivyoharibika. Na hawa watu ambao wanatupelekea kwenye masumbufu, kazi yao ni kuharibu ujenzi. Na ndiyo maana watu wanaojua vitu vya msingi wanavyovijenga, wana tabia ya kuzungusha mabati, hawakuelezi nini kinajengwa. Wewe ni shahidi kila wakati uliposema mimi mwaka huu nanunua gari, huu mwaka huu naolewa, mwaka huu, hey, nasikia kuna interview za kule TRA, ndio nanaenda. Kwa jina la Yesu nimepata, haleluya! Wamama vigelegele, watoto ndelemo, watu wazima tingini, shingishikeni, ndio natoa shuhuda sasa, narudi na kazi TRA, ndio umekosa. Kila ujenzi unahitaji utu uzima sana, kila ujenzi unahitaji mabati kwa pembeni. Kwanini? kwa nini kuwazuia? Kuna watu kazi yao ni kuharibu tu, kuharibu tu, yaani kukua kui kukuumiza kuumizi, yupo hapo katikati, kusababisha tu una lose focus, unakuwa huko, you know, as unstable as water. Yani una mawimbi kila saa, unakuwa kama mtu alielewa. Ndio kazi ya distractors. Haleluya! ujenzi ni kwa ajili ya watu wazima sana. Ukimwona mtu anajenga ndoa yake, trust me, ni mtu mzima sana. Ukiona mtu anajenga kazi yake kwa nguvu, kwa zil kubwa, kwa wivu mkubwa, ni mtu mzima sana. Ukiona mtu anajenga biashara yake, angeweza kutulia akaenda mahali akaajiriwa, lakini anapambana kidogo kidogo, mtaji juu ya mtaji connection juu ya connection, anajenga. Kwa hiyo kujenga ni kazi. Haleluya! Kujenga ni kazi kiasi kwamba huwezi, you cannot afford kuwaacha our distractors wakakuharibia tu. Haleluya! na ndiyo maana kazi yetu hii leo tunadeal nao hawa, hatuwaachi yes. Haleluya, hawa hatuwaachi. 2025 tutajenga yes. na tutamaliza. Amen. Hallelujah. Amen. 2025 tutaanza kazi zetu na tutazimaliza. Amen. 2025 tutaoa na kuolewa kwa amani. Amen. Hallelujah. Amen. Waamuzi sura ya kwanza mstari wa 21, nisomee yes. mtu wa Mungu Waamuzi sura, wa sura ya kwanza, kwanza. Sura ya Mstari Mstari wa mstari wa 21. 21 Biblia inasema, Ndiyo. inasema la Wana wa Benyamini, lakini wana wa Benyamini lakini wana wa Benyamini hawakuwafukuza Wayebusi waliokaa hawa mji wa Yerusalemu hawakuwafukuza Wayebusi waliokaa mji wa Yerusalemu waliokaa mji wa Yerusalemu bali Wayebusi walikaa pamoja na wana wa Benyamini bali Wayebusi walikaa pamoja na wana wa Benyamini ndani ya Yerusalemu hata hivyo, ndani ya Yerusalemu hata hivyo. Usipomfukuza adui unaye utaishi naye. Yes, lazima tuwafukuze. Mm. Lazima tuwafukuze ili tuweze kujenga. Yes, huwezi kujenga na kuharibu hapo hapo. Mm. Do you know mtu wa Mungu, nataka tuchukue dakika mbili hapa, tuwafukuze. Mm. Tuwafukuze. Yes. Do you know mtu wa Mungu, kujenga na kubomoa, kubomoa ni rahisi kuliko kujenga. Mm. Utakubaliana pamoja na mimi? Yes. Kujenga ndoa ni kazi, unamvumilia mtu sana yeye yeah, pia anakuvumilia sana, mnapambana hapa mpaka hapa chumba kimoja kwa sebule hivyo. Kujenga ni kazi, lakini kubomoa ni kauli moja tu, wewe mwambie tu, ndio maana mfupi kama wale babu yako divorce. Kujenga uh, my friend, wewe unafikiri ndoa inavunjikaje? Ina kwamba unamkuta na mzungu mwingine, jigijigi wanacheza mchezo mtingishana? No. No, no, no, no. Ni kauli tu. Mbona mboga hii umeongeza chumvi? Unanionaje? Um, au nakwambia, eh? Naomba unisaidie. Chumvi naona chakula kidogo kina chumvi. Utaugua presha wewe. Hapo ulipo usikii vizuri kila sana kuita baba Yeshu, baba Yeshu. Unachukua nusu saa nzima kuitika. Machumvi ya unakula ndio maana yuti haiishi. Ah! Ha! Asa mwanamke una adabu. Uliniona kuuliniwa kwani kama sina adabu. Basi naenda kwa twende nenda. Yaani mtu anaenda nyumbani, akifika nyumbani akiulizwa, "Haya dada, karibu nyumbani." Huko ulikotoka na nini? It was just a small paragraph of misunderstanding. Umekutwa na nini, kelele ndogo tu lakini, do you know, kujenga ni ngumu sana. Wamejengana miaka mingi, lakini kubomoa ni rahisi. Niamini mimi, mtu wa Mungu. Biblia inasema hivi, wana wa Benjamin yes, kwa ulegevu na unyolonyolo hawakuwafukuza Wayebusi mm. Kwa hiyo wakaishi nao mpaka hivyo. Usipomfukuza unaishi naye, na niambie sasa, ugumu wa kuwa wewe unajenga halafu unaishi na mtu ambaye kazi yake ni kubomoa ulichokijenga. Baba, katika jina la Yesu, kila destructor kila msumbufu ambaye mimi ninajenga, yeye anabomoa, yeye anatengeneza harakati za kubomoa, katika ka jina la Yesu, hatoishi pamoja na mimi, hatoishi pamoja na mimi, hatoishi pamoja na mimi kwa jina la Yesu, kwa jina la Yesu. Kila ninapojitahidi kuijenga kazi yangu, najenga biashara yangu, najenga connection zangu, kila ninapojitahidi, kila ninapojitahidi, kila ninapopambana kujenga huduma yangu, ananiua chini kwa chini, kila Yes. Wakaishi na wana wa Benjamin yes, hata leo kwa usipomfukuza adui unaishi naye mm. Wewe unajenga, yeye anakusaidia kubomoa yes. Wewe unajenga anakusaidia kubomoa ndio, yes. Maana kule mbinguni Ufunuo sura ya 12 kuanzia mstari wa saba, pale wakasema hapana. Biblia inasema akafukuzwa, pamoja na kwamba alipigwa yeye na malaika zake. Ukishamaliza kumpiga unamfukuza, mm. Usikae hapa, usikae hapa, kwa sababu adui ukimpiga ukamwacha, ni kama nzi Juzi Pitia alikuwa ananielekeza nyumbani pale nilikuwa napata msosi. Na dada alikuwa amepika samaki. Kwa hiyo ukipika samaki, nzi wanapenda kula pamoja na wewe. Yaani nzi ni wana ushirikiano. Hawapendi kukutenga, hasa kwenye vitu vitamu. Ukiwa unakula lemon water wala nzi atui. Sasa nzi akapita pale nikampiga na nguo, alafu akalala. Pitia akaniambia ujue nzi. Ukimpiga akadondoka hivyo ukimwacha anainuka nikasema, mna hapo, wamekwisha fariki na imba tu nyimba kuja, tukafunge tenti ni agieni. Ah, wanakwaya wajaanza kumwimbia nzi, alishaamka akaondoka. Nikasema wao adui, ukimpiga ukamwacha, usiba mfukuze, anapata nguvu. Mm. Anainuka. mm. Watu wengi ambao tumewapiga iwe kwenye maombi au kwenye, alafu tukawaacha tukaishi nao, ndio wanatusumbua mpaka leo. Ukimpiga usimwache. yes. Biblia inasema hivi kule mbinguni, Ufunuo kumi na mbili saba. yes. Baada ya kumpiga joka na malaika zake, Biblia inasema hivi, wakamtupa chini, wakamtoa yeye na kiti chake, wala mahali pake hapakuonekana. Yani ukifika mbinguni uka, ukauliza hivi hivi, Ibilisi hapa alikuwa api? Hapapo hapapo, hayupo. Usimpiga ukamwache. Ukishampiga msogeze pembeni, mtoe, mweke mahali ambapo stahili kukaa. Ukimwacha bibi anasema hivi, Waamuzi moja a ishirini na moja, wana wa Benjamin taifa dhaifu kuliko wote, wanyoronyoro wale walembo, hawapendagi shida, vita hawapendi vita, wanaishi na wayebusi hadi hivi leo. Maanake nini? Ujue utaishi na mwizi na mtu mbaya. Mfukuze kwenye kazi yako, mfukuze kwenye huduma yako, mfukuze baba, katika jina Yesu ninamfukuza kwenye kazi yangu, kwenye ndoa yangu, kwenye biashara zangu, kwa watoto wangu, wala mahali pake hapataonekana tena. kwa hiyo kila akitaka kurudi kwene nyumbani pale anakuta wala mahali pake hapaonekani tena. Kila akitaka kurudi anakuta wala mahali pake hapaonekani tena. Kila akitaka kurudi anakuta mahali pake hapapo. Ukiona mtu mara kwa mara anarudi, ugonjwa mara kwa mara unarudi, shida inajirudia ile ile, addiction ile ile. Umemaliza kufanya sijui masturbation kitu gani, baada ya siku mbili tatu unarudia tena. Maana yake hivi, wameona nafasi ya kurudi, wewe ukawa unaumia kila siku. Manake wale waliokuumiza wanaiona posibility ya kukaa tena. Asubuhi ya leo, usiku wa leo, mtu wa Mungu, nakupa wito wa wazi, if you kill your enemies bury them. Wazike, watoe hapo, watengeneza mazingira kwenye maisha yako wasirudi tena. Haleluya. sifuri saba namba unazoziona hapo ndio namba ambazo tunazitumia watu wa Mungu wanaendelea kuandika maombi yao, na ndugu zangu hapa wananisaidia kuprint kwa namna ambavyo Mungu anawasaidia. Usiache kuandika wiki hii yote, kazi ndio hii. Sisi tunaomba pamoja na wewe, wiki hii yote sisi tunawafukuza Wayebusi. Mtoto wa mtumwa na mtoto wa mfalme hawawezi kuishi mahali pamoja wakamiliki, haiwezekani. Mm, lazima mmoja am pishe mwingine, haiwezekani. Mtumwa na mfalme wakarithi kitu kimoja, haiwezekani. Tutatengeneza chaos tu hapo. Lazima tukubali, tunawafukuza na wala mahali pao hapata onekana tena. Kila akitafuta mwanya wa kurudi tena kukuharibia kwenye kazi, anakuta hamna, milango ilishafungwa. Ujue mlango ukiwa wazi, mtu yoyote anaweza akaingia lakini ukifunga mlango unatengeneza mazingira ya mtu kugonga hodi kwanza, na huwezi kumfungulia mtu ambaye huwezi kujua. Haleluya. Amen. Haleluya. Amen. Haleluya. Ni nani? Haleluya, haleluya, nisomee tena mtu wa Mungu, tumalizie hapo wa mm, Waamuzi sura ya kwanza mstari wa ishirini na moja, lakini wana wa Benjamin, lakini wana wa Benjamin hawakuwafukuza wa Yebusi, hawakuwafukuza. Kwa hiyo ilikuwa yani iko iko iko ni chaguo lako wewe hmm. Kuna mahali Yoshua akasema, bwana mi nimechoka, chagueni hivi leo mtakaye mtumikia. mi nimechoka, ila mimi na nyumba yangu tutamtumikia ya Bwana. wewe ndio unaamua ni waruhusu Wayebusi wakae au nisikae nao, ni wewe. Power of choice. Yes. Utashi wa Mungu, ametupa Biblia nasema hivi mbele yako kuna laana na baraka, chagua Japo mimi nakushauri chagua baraka, lakini mbele yako wewe kuna laana na baraka, unachagua wewe. Matendo fulani hivi ukiwa unayafanya yanakuonesha umechagua laana, sio lazima useme hivi haleluya, Bwana sifiwe, mimi ni bigi, nimechagua laana. a ah a -ah. a ah a -ah. Bibi inaposema hivi mbele yako kuna baraka na laana, lakini nashauri tu chagua baraka. Hivyo unajua maana yake nini? Inakwambia hivi mbele yako kuna baraka mbele yako pia kuna laana. Aina na mfumo na staili ya maisha unayoishi nayo kila siku inatuambia sisi, wapenzi watazamaji, umechagua nini. Kwa namna ambavyo tunakuona na mwenendo wako tunajua kabisa huyu, hata kama leo hajadondoka ila anaelekea kwenye uharibifu. Kuna mtu ukimwona, hata kama leo hajafanikiwa, ila unajua hivi huyu akiendelea hivi, mafanikio ni guaranteed. Do you know, hahitaji wakati mwingine kuwa nabii ku predict. Ukimwangalia ukimwangalia tu mtu, tu unajua kwa usingizi huu kwa ngono hizi kwa kula huku kwa uongo huu ufiki popote. Huyu ameshachagua fungu fulani la laana, lakini mwingine unamuona kabisa unamwona kabisa hana cha kushikika mda huo, lakini kwa juhudi kwa uaminifu kwa uwekezaji kwa mifungo yake kwa maombi yake unasema kaa nani, hujafika ila unaenda wewe unafika yani, you know success is predictable, you can predict, you can predict. Yani, actions unazozifanya kwa siri au kwa wazi zinatupa sisi mrejesho, rafiki, wewe unaelekea wapi bila kutuambia. Kama umesha master angalau saa tisa, hii saa kumi huwamshwi, hata kama kuna mahali popote hujafika, kuna hatua umepiga kuelekea mbele. Haleluya, amen. Waamuzi moja ishirini na moja. Lakini wana wa Benjamin, lakini wana wa Benjamin hawakuwafukuza Wayebusi, hawakuwafukuza Wayebusi, maanake kuwafukuza kulikuwa mbele yao, mm. Mbona huko vita nyingi zimepigana hapo juu na mataifa mengine? Yes, hawakuwafukuza Wayebusi waliokaa mji wa Yerusalem, hawakuwafukuza Wayebusi waliokaa mji wa Yerusalemu, bali Wayebusi walikaa pamoja, wa pamoja na wana wa Benjamin walikaa pamoja na wana wa Benjamin ndani ya Yerusalemu, hata ndani ya Yerusalemu hata hivi leo. Kwa hiyo hawakuwafukuza. Chagua leo hii mtu wa Mungu, chagua kuwafukuza tabia mbaya kwenye maisha yako. Chagua chagua, chagua tu pawa yani wakati mwingine ni, ni nguvu ya utashi wa kuchagua. Mimi uongo tena hapana. The moment you wetu umesema hapana, divine power inaingia, inakusaidia. Mungu sio roba, hawezi kukulazimishia, lazima aiangalie wili yako ndani ya kukataa kuishi na Wayebusi nyumba moja. Chagua mimi hawa siishi nao. Yaani maombi nimeandika pale kwa mama mchu, mwingine kaandika hapa addiction, sio kila mtu anatafuta kazi, mwingine anatafuta kuacha tu kujisumbua. Mwingine yeye ana mambo vya jinsia moja. Wanaume wenzie wala awamvuti wadada wa, wa, wenzie wala wamvuti anavutiwa na vitu vingine kabisa addictions. Chagua leo hii mimi hiki kitu sifanyi. Then msaada wa Mungu unakuja unakusaidia. Kitabu cha Nehemia sura ya nne mstari wa kwanza kitabu Yes, cha Nehemia sura ya nne mstari wa kwanza Biblia inasema lakini ikawa, lakini ikawa Sanbalati Sanbalati aliposikia ya kwamba Sanbalati aliposikia ya kwamba tulikuwa tukiujenga ukuta, tulikuwa tukiujenga ukuta. Nimesema kila mtu anajenga. Ni Nehemia alikuwa anajenga ukuta, wewe unajenga ndoa yako mm, wewe unajenga biashara yako, wewe unajenga kazi yako, kuna ka connection unakajenga, kuna ka kampuni ndio unakatengeneza saizi. It just happened, Nehemia tu akawa anajenga ukuta. Nehemia, ukisoma Nehemia sura ya kwanza, sura ya pili, sura ya tatu, Nehemia alikuwa ni mnyo eshaji wa mfalme, mtu aliyeajiriwa kwa ajili ya kumnyosha mfalme eh, kama PA, protocol wa mfalme, mtu wa karibu sana. Then katikati ya stori mbili tatu, na Hanani na ndugu zake walipokuja kumwona akauliza tu, kama ambavyo wewe ukiwa na marafiki zako na ndugu zako jamaa zako, watu mnaopendana nao, waweza kuwauliza kitu chochote kwa. Akauliza, jamani, ndugu zangu wanaendeleaje kule Yerusalemu? ah! Hanani akamwambia Yerusalemu ni hatari moto fire extinguisher. maboma yameanguka Yerusalemu mji ukuta umebomolewa kumewashwa moto hakupo hakupendezi akasema wao ndo hali inayoendelea kwetu we ngoja nimwombe mfalme ruhusa nikajenge naipunguza stori urefu ili tufike mahali tuombe tumalize haleluya kwa biblia inasema hivi Nehemia akapewa ruhusa hakutoroka alikuwa na mahusiano mazuri sana na mfalme na mkewe wakaongea vizuri mpaka mfalme anasema hivi, nikusaidiaje? Nehemia, unahitaji msaada gani? Akasema, mimi niandikie tu kibali, msitu fulani nipike, yani nipite vizuri, msitu fulani nipite vizuri, ninataka mbao hizi za kujengea, nataka mbao hizi za kujengea, kuna kitu nataka msaada wu. mfalme akampa Nehemia, akafika kwao kwa amani kabisa, akaanza kujenga. Maisha ni ujenzi. Hakuna mtu ambaye ajenge. Hata ukisema ah, mimi bado mdogo, sijaanza kujenga. Unaujenga umaskini. Kwa jinsi ambavyo unalala, kwa jinsi ambavyo tumesema ni kwa rezima na unakula, kwa jinsi ambavyo ngono uzembe, hizo unayajenga maradhi ya uzeeni bila kujua. Kwa hiyo hakuna mtu ambaye hajengi, unajenga ila ni kwamba tu probably kwa makisio sana, hujui unajenga nini, lakini hamna ambaye amekaa hajengi. No, no, no, no. Uko macho, mdau, unaomba pamoja na mimi, kuna kitu unakijenga. Kila mtu anajenga, ndio maana imesema Zaburi ya ime 127, Bwana asipo ijenga nyumba, manake jitahidi tu kuwa na Bwana karibu atakaye kusaidia kwenye ujenzi, kwa sababu kila mtu anajenga yes. na ujenzi ni endelevu. Ukimaliza kujenga ndoa itabidi ujenge watoto. Ukimaliza u -u -u watoto, kuna biashara, kuna kazi, kuna connection, kuna huduma. Kila mtu anajenga. Wewe si mtu mtu amekaa kaa ukasema huyu ajengi? Anajenga hivyo hivyo. Uh, Nehemia hapa sasa alikuwa na project yake ya kujenga, kamwomba mfalme ruhusa, mfalme kampa. Hajatoroka. Usitoroke kwa mabosi zako, agana na watu vizuri, usitoroke. Watakupa sapoti, watakusindikiza, watakuelekeza, utapita msitu huu, utapita msitu huu na kuandikia kibali, pita. Haleluya, amina. Maisha yana watu, usitoroke. Usitoroke kwa watu ambao Mungu amekupa, usitoroke kwa viongozi wako, usitoroke kwenye kazi. Usikurupuke tu, nimepata maono, naanzisha huduma yangu. Aga, aga. Biblia inasema hivi, Nehemia akamuaga mfalme. Mfalme alipomuona tu akamwambia, mbona mbona kama hii huzuni ya uso? Akamwambia ah, mfalme, lazima niwe na huzuni ya uso. Ndugu zangu kule Yerusalemu kimenuka, naomba kwa ruhusa yako niende mimi nikaujenge ule ukuta. Nishakuwa najiona kabisa na uwezo wa kujenga ukuta, sio ukuta wangu tu. Nehemia hakuwa anajenga nyumba yake, alikuwa anaujenga ukuta wa Yerusalemu. Sasa ninajiona kabisa, nimeshakuwa ajenda za kitaifa, naweza kufanya, naomba ruhusa. Mtu wa Mungu Usitoroke kwa watu wako wa msingi, aga. Nomata unajiona umekuwa kiasi gani, aga. Haleluya! Somo la siku nyingine. Sanbalati na Tobia wakaja katikati ya ujenzi, yes. Kama kawaida, destructors kwenye ujenzi. Yani, ujenzi ni mzuri, kujenga ndoa ni kuzuri, kunapendeza. Kujenga nyumba ni kuzuri, kunapendeza. Kujenga biashara ni kuzuri, kunavutia. Mtu wa Mungu kama wewe una uwezo wa kukiona kitu kizuri kikakuvutia. Kwa nini unafikiri shetani hawezi kukiona na kikamvutia? Anaona, shetani naye anajua vitu vizuri. Ah, shetani anajua vitu vizuri. Ndio maana masoksi yako akuibi. Nani kaibiwa soksi yake hapo? Sasa mwana, shetani kaniibia soksi, connection tu ndio huna. Kwa nini shetani anajua vitu vya kuchukua kwenye maisha yako? Benhadadi akatuma wajumbe kwa Ahabu akamwambia, hivi mwambieni Ahabu fedha yake. Wafalme wa Kwanza sura ishirini. Fedha yake, mali yake, wake zake. Yani Benadadi alikuwa ni noma, anachukua mpaka wake za watu. Sio basi mmoja chukua huyu mmoja na mimi niachie changamsha moyo mmoja, amna. Akamwambia Habu, nachukua na wake zako wote, ubaki mjane. Aikutosha? Akasema hivi, nachukua na watoto wako wema na kuachia mataila yale ambayo wageni wakija yasalimii, baki nayo. Wale ambao darasani hawaelewi, yabaki nayo Even Benhadadi alikuwa anataka vitu cream vizuri. what do you think bibiana. Anasema hivi Ayubu alikuwa mtu mkamilifu aliyemcha Mungu na kuepukana na uovu. Shetani anapenda kutembelea watu smart, watu wenye akili, watu wenye mipango, watu wenye ndoa nzuri, watu wenye kazi nzuri. kwa ufupi, shetani anapenda vitu vizuri. kwa ufupi zaidi, shetani anapenda kuwatembelea wajenzi, kama ujengi chochote akutembelei. Biblia inasema hivi, Mungu anamwambia shetani, Ayubu mimi ananicha, anasema akuchi bure, sio wewe umemzungushia um um um um um um um um wigo pande zote mali zake umezibariki na kazi ya mikono yake umeibariki. Maana shetani alikuwa anamsoma Ayubu, anajua mifugo tiki imebarikiwa, uh, watoto tiki wamebarikiwa kwa hiyo kama ambavyo wezi na watu wanaotusumbua kwenye maisha yetu, they read us first. Mtu hawezi kukusumbua kama hajakusoma, so anakusogelea karibu akae karibu nawe akusome, ajue unajenga nini, unajengaje kwa muda gani. Kwa hiyo, Sanbalati na Tobia wakasogea sana mpaka kwa, um, kwa Nehemia, wakajua Nehemia anajenga na ajengi fensi ya nyumba yake, anajenga ukuta wa Yerusalemu. Cheki wanaume wanachomwambia mwanaume mwenzao. Nehemia sura ya kwanza sura ya nne mstari wa kwanza Yes, lakini ikawa Sanbalati aliposikia ya kwamba tulikuwa tukiujenga ukuta, lakini Sanbalati aliposikia ya kwamba tulikuwa tukiujenga ukuta, kwamba tukiujenga, sio tukiimba hmm. sio tukiomba, aliposikia tukijenga tu Biblia nasema hivi, lakini ikawa Sanbalati aliposikia ya kwamba tulikuwa tulikuwa tukiujenga ukuta, ya kwamba tulikuwa tukiujenga ukuta. Akagadhibika, akagadhibika. Unawaza kwanini ugadhibike? Hmm, kwanini ugadhibike? Yani, kwanini upate ghadhabu? Kwanini umaindi? Kiswahili cha kisasa, kwanini umaindi? Unasikia mimi najenga ndoa yangu, kwanini una mind? Kwanini una mind ukisikia mimi natengeneza huduma yangu ikae vizuri? Kwanini unajisikia vibaya? Ukisikia hivi nataka kujenga kanisa, pitii sasa amechoka kukaa milenia mtawa. Kuna mahali Mungu amembariki amempa, anataka kujenga kanisa sasa. Kwa nini unajisikia vibaya? Kwa nini unaghadhabika ukisikia watu wanaendelea, wanafanya ajenda za ujenzi wa mambo yao ya, wa kazi zao wa biashara zao wa vitu vyao? Why are you mad? ni shida ni nini? mm -hmm. Akagadhibika akaingiwa na uchungu sana, akagadhibika akaingiwa na uchungu sana. Yani kujenga anajenga Nehemia, yes. uchungu anapata mwingine mm-hmm. akawadhihaki Wayahudi, akawadhi haki distractors mm. kuwadhihaki ni dharau sentesi za kukushusha thamani. Yeah. Wakati huo umejitengeneza, unajiona mtu wa msingi, unajitia moyo unajitia nguvu katika Bwana kwenye kupiga hatua kadha wa kadha, mtu mwingine anakukumbusha jinsi gani wewe usivyo chochote, si lolote. Biblia inasema hivi: lakini kawa Sanbalati, barati aliposikia ya kwamba tulikuwa tukiujenga ukuta, akaghadhibika. Yes. akaingiwa na uchungu sana Akawadhiaki Wayahudi hmm. Hakuishia hapo, akafanyaje? Akanena mbele ya nduguze, akanena mbele ya nduguze na mbele ya jeshi la Samaria, na mbele ya jeshi la Samaria akisema, akisema: Wayahudi hawa wanyonge, Wayahudi hawa wanyonge. Imagine, imagine wewe unajiona mtu mzima umetoka kufanya kazi kwa mfalme, hmm. Mwanaume mwenzio anasema hivi, Wayahudi hawa wanyonge. Alafu unaniambia huyo mtu ni mwache niishi na haiwezekani. Kila anayeniona mnyonge, Yes. Katika jina Yesu, yani yeye ndo mnyonge. Amen, Amen. Yes. Masumbufu. Amen. Kila anayenisumbua namrudishia masumbufu katika jina la Yesu. Kila anayesumbua ndoa yangu yes, namrudishia masumbufu atasumbuka yeye. Kila anayesema statement za kunishusha thamani yes, katika jina la Yesu yes, namshusha yeye thamani. Kila anayenisumbua yes, kwa vya mwilini au vya rohoni yes, katika jina la Yesu, roho ya masumbufu naiende naye yote Amen. Lakini ikawa yes, Sanbalati aliposikia ya, ya, ya kwamba tulikuwa tukiujenga ukuta, mm, akaghadhibika mm, akaingiwa na uchungu sana, akawadhihaki Wayahudi, akanena mbele ya nduguze na mbele ya jeshi la Samaria akisema, Wayahudi hawa wanyonge wanafanyaje? Je, watajifanyizia boma yes, watatoa dhabihu au watamaliza katika siku moja? Je, watayafufua mawe katika chungu hizi za kifusi, naye yameteketezwa kwa moto? Basi Tobia Mwamoni yes. alikuwa karibu naye, alikuwa na Sanibalati, mm. akasema hata hiki wanachokijenga, angepanda mbweha angeubomoa ukuta wao wa mawe Amen. Amen. Amen. Amen. Utakubaliana sasa pamoja. Hatufanyi vita vyetu kwa jinsi ya mwili yes. Nehemia anajenga hapa kwa jinsi ya mwili mm -hmm. Watu wakamdharau kwa jinsi ya mwili mm -hmm. Cheki mwanaume alichokifanya mm -hmm. Na kitabu cha Nehemia sura ya nne yes. Mstari wa nne mm -hmm. Wakati wamemdharau kina Tobias na mwenzie Sanbarati hakuwajibu neno. Give no access to fools, don't talk to them. Yes, maneno yako ni ya thamani sana, kuongea na wapumbavu. kila unaponyanyua mdomo wako kuongea ongea mm -hmm. na Mungu siongea na watu wasiokuwa na akili Amen. Siongea na mtu. Biblia inasema mwanadamu, mwanadamu ni nani hata nimuogope? yes. Mwana wa mwanadamu ni nani nani hata hata nimzingatie? yes hamna to God, yes. Nikiinua mdomo wangu naongea na Mungu, yes. Nikiongea na wewe nimekuthaminisha ni sana. Nisikilize, mm. mm. Kwa usipoteze nguvu zako majibishano ya hapa na pale, ndio maana Biblia ikasema hivi, mm. Msijisumbue. Maana kuna vitu kwenye maisha kazi ni kutusumbua tu. Msijisumbue kwa neno lolote, mm. Usiseme hili ni dogo siwezi kuomba, useme hili mm. ni kubwa sana ndio niombe. No, usijisumbue kwa neno lolote Tobias na mwenzie Sanbalati wanamdharau Nehemia kwenye ujenzi mm. sio ujenzi wa nyumba yake mm. ujenzi wa kitaifa anajenga ukuta mm. wa Yerusalemu zima. Cheki mwanaume alichokifanya Nehemia nne nne. Sikia ee, Mungu wetu, maana e wetu. tunadharauliwa, tunadhara ukawarudishie mashutumu, uka yao. mashutumu yao. Uka magonjo ya juu ya vichwa vyao, ukawatoe watekwe na magonjwa, watekwe na shida yes. watekwe na tabu yes. watekwe na umaskini yes. watekwe na wasiwasi yes. maradhi yasiyokuwa na majina katika jina la Yesu Amen. Kila anaye tudharau kwa chochote yes. namtoa kuwa mateka Amen. umaskini ni fungu lake, kushindwa ni fungu lake, hofu na mashaka ni fungu lake Amen. kwa jina la Yesu Amen. Twende wala usiusitiri uovu wao. Wala, wala isifutwe dhambi yao, yao. Yes. Baba, katika jina la Yesu usiwasamee wanao ni chosha Amen. Amen. Maana imeandikwa hapa yes. Nemi akasema hao watu nawarudishia mashutumu kwenye kichwa kichwa chao mm. kwenye brain pale anakuwa kama amechanganyikiwa. yes. anaongea mambo wasiotakiwa kuyaongea mm. Biblia nasema hivi sikia, ye Mungu wetu yes. wakati Sanbalati na Tobia wanaongea mm. na Wayahudi na Nehemia, Nehemia anaongea na Mungu yes. ndio maana nimesema hivi mtu wa Mungu anayeomba na asiyeomba watu wawili tofauti mm. be encouraged this morning, atiwa moyo asubuhi ya leo. kama huwa unapata hata dakika mbili unaongea na Mungu, yaheshimu maneno yako, uongei na watu mm. Wakati Nehemia ana uh, wakati Sanbalati na Tobias wanaongea na watu wengine. mm. wanaongea na Wayahudi wanaongea na Nehemia. Nehemia akuongea nao mm. Give no access to fools. Ukimjibu message umejitahidi sana. Yes. Ukiongea naye umemjitahidi sana yes. Wakati wanakuongelesha wewe, you talk to God. Yes. Talk to God first. mm. Talk to God. Nehemia akasema hivi, sikia, haya ni maombi. Sikia e Mungu wetu, maana mm. tunadharauliwa, tuna hizi ni dharau mm. kuna matendo watu wanakufanyia wanasema, hii umenidharau, hii mm. ni dharau mm. portioni yenu iko hapa Sikia ee Mungu wetu, yes. maana tunadharauliwa mm. Usiwaache hivi hivi, ukawarudishie mashutumu yao juu ya vichwa vyao, ukawatoe watekwe katika nchi ya uhamisho mm. wala usiusitiri uovu wao wala isifutwe dhambi yao mbele zako wamekukasirisha wamekukasirisha, mbele ya hao wanaojenga. Maombi yes, good, maombi machache sana, ndio maana nasema hivi, maneno yako usiadharau, mm, yawe mawili, yawe matatu mbele za Mungu, unaongea sense unaongea jambo kubwa sana mara nyingi. Kila tukimaliza kuomba hapa, nitawaambia watu wa Mungu, umefanya jambo kubwa sana. Amini haya maombi haya, ndio maana yamewekwa kwenye paragraph moja tu, yalikuwa ni mafupi, mafupi sana, mafupi sana tofauti na maneno ya Sanbalati na, na Tobia. Ilikuwa ni moja, ni mbili, ni tatu, wanaongea wenyewe tu tu, lakini mtu wa Mungu akaomba sentensi moja tu. Wacha nikukumbushe kisa kimoja. Siku moja Daudi akiwa anatembea akiwa anatembea tu, akaambiwa Daudi, do you know, je unajua, yule mshauri wako Aitofel, mkono wako wa kulia Aitofel, amejiunga sasa na kijana wako Absalom, sasa wamekuwa ni jeshi moja. Biblia inasema Daudi akaumia sana, kwa sababu Aitofel alikuwa ni mtu wa muhimu sana kwenye maisha yake. Biblia inasema ushauri ambao anakupa Aitofel, alikuwa akikushauri, ni kama mbingu zimekushauri. Ni kama Mungu amekushauri. Hivi unajua ilikuwa ajansi. Hmm. Daudi aliongea sentensi moja tu akasema Mungu na yabatilishwe na yabatilisha na alibatilishwe shauri la Itofel. Yes. Atakapotoa ushauri uko, ionekane kama ni upumbavu. Hmm. Aliongea sentensi moja tu na Mungu akasikia. Yes. Ndugu yangu, kule alipoenda nitakusomea hiyo story kesho. Kule alipoenda Itofel akatoa hmm, shauri zuri watu wakamkataa. Absalomu, akalikataa shauri zuri. Hata nikikusomea hiyo story kesho, utashangaa. Hata kama una Roho Mtakatifu, hata kama ukiwa umelewa unanisikiliza, utashangaa. Ahithofeli akatoa ushauri mzuri, akasema, jamani, tusubiri Daudi, ya huyu waga anachoka, akichoka usiku ndio tutampiga. Wakamkatalia. Kwa nini? Kwa sababu Daudi aliomba very simple prayer, akasema, Bwana, na yabatilishwe mashauri ya Ahithofeli, yaonekane kama ni upumbavu. mm. Ndio hapa alichokifanya Nehemia wakati Tobias na mwenzie Sanbalati, yes. Wanawambia Wayahudi na Nehemia, wanawadharau Nehemia. Akaongea nao, aliongea na Mungu. Tumalizie mstari wa sita: basi tukaujenga ukuta. Baada ya maombi una uwezo wa kujenga. Mm. Usidharau maombi, huwezi kujenga bila kuomba. Omba kwanza. Yes. Unataka kujenga ndoa, pray first. Mm. Unajenga kazi, pray first. Yes. Unajenga huduma, pray first. Yes. Ndiyo basi tukaujenga ukuta. Tukaujenga ukuta. Na ukuta wote ukaungamanishwa, na ukuta wote ukaungamanishwa kiasi cha nusu ya kimo chake. Nwasi, kiasi ya kimo ya nusu chake. Maana watu walikuwa na moyo wa kufanya kazi. Maana watu walikuwa na moyo wa kufanya kazi. Baba, katika jina la Yesu. Yes. Wewe ni Mungu mwema, ni Mungu mzuri Kapisha. Jina lako Baba libarikiwe Kapisha. Wewe Mungu uliwahi kuwakuta watu kwenye nchi ya utumwa Kapisha. Ukawatoa, ukawapeleka kwenye nchi iliyo ya maziwa na asali. Tunao ujasiri na wewe, kwa sababu tumekuona. Kwetu sisi wewe ni kimbilio na nguvu. Wewe ni Mungu na ni msaada wetu uonekanao sana. Mara nyingi sana umetusaidia, hatuwezi hata kuhesabu. Mara nyingi sana umetutoa mahali ambapo hatukuwaza kutoka. Jina lako Baba, asubuhi ya leo libarikiwe. Kwako wewe Mungu tunaishi, tunakwenda, tunakuwa na uhai wetu. Ukituona tunaishi, ukituona tunatembea, ukituona tunaenda, ujue wewe umetusaidia. Neema yako ni kubwa kwenye maisha yetu, ndiyo maana kwetu wewe sisi ni Baba na tunakushukuru. Asante kwa nguvu, asante kwa uwezo asante kwa mema mengi asiyohesabika, asante kwa upendo usiokuwa na kikomo, kiasi kwamba ukatualika ukasema, njoni kwangu ninyi nyote msumbukao. Hata ungetuacha pia, tusingekuhesabia hukumu, lakini ukatuita, ukasema, njoni kwangu ninyi nyote nitawaonyesha mambo makubwa na magumu msiowajua. Tunakushukuru, ukatuita, ukasema utatuonyesha hazina zilizofichwa gizani. Baba, katika jina la Yesu, ni kama vile neno asante halitoshi. Tunakushukuru kwa mafunuo ya neno lako. Asante kwa kutuvusha. Tumeuona mkono wako, tumeuona ukitusaidia mara nyingi sana. Asante kwa wema, asante kwa fadhili, asante kwa nguvu, asante kwa uweza, asante kwa furaha, asante kwa amani. Wakati mwingine umetupa kicheko na furaha na amani katikati kati ya maji mengi sana. Jina lako Baba libarikiwe. Umetuvusha mara nyingi sana zisizohesabiwa kwenye bahari zetu, tukatembea kama nchikavu hetereboshanda mandarabasa Jina lako Baba libarikiwe, jina lako Baba liinuliwe. Hakuna Mungu kama wewe, hakuna Mungu kama wewe. Na ndio maana tunaomba Baba, tunakufurahia Baba, tunakufurahia Baba, tunakufurahia tuna tuna tunafurahi kuongea na wewe, tunafurahi kuwa na fellowship na wewe. Asante kwa kutuangalia, asante kwa kutuangalia hey, jicho lako linatutazama kila mahali, asante Baba shanda rabaseke wewe ni Mungu mwema, wewe ni Mungu mwema. Wewe ni Mungu mzuri, tunakufurahia e, tunakupenda e, unajishughulisha e, sana e, unajishughulisha una una sana e, unajishughulisha una si sana na mambo yetu, na ukasema mizigo yetu na dhambi zetu tukuletee wewe. Unajishughulisha sana, unajishughulisha sana na ujenzi wetu, unajishughulisha sana arabasadrabasaerebokkndarabaterebosharabaeosha asante kwa asante kwa upendo asante kwa nguvu erebo shanda asante kwa wakati mzuri ambao umetupa, erebo shanda tunakushukuru tunakushukuru tunakushukuru tuna kushukuru kwa ajili ya nafasi andarabasata leteribosika koraba shanda mandarabasata leteribosika erebo shanda kwa kuwako Mungu tunakwenda tunaishi tunakuwa na hai wetu. ninakushukuru Mungu. Haleluya, haleluya, haleluya, ninakushukuru kwa ajili ya ndugu zangu hawa, wamekuwa wakinitazama yes. na kuniangalia yes. na kunisikiliza kwa imani kubwa sana yes. katika jina la Yesu, katika jina la Yesu, Baba, neno lako linasema yes. kila amwendeaye Mungu Amen, ni lazima amini yes. ya kwamba yeye yupo na ya kwamba huwapa thawabu wale wamwendeao yes. katika jina la Yesu. Jumapili ya leo, Baba, usitunyime thawabu, maana tumekuja kwako, tumekukimbilia wewe tusiaibike tusia tusia tusiaibike tusiaibike, Bwana, tumekukimbilia wewe yes. mimi pamoja na ndugu zangu hawa kuanzia saa tisa usiku tumekukimbilia wewe ili tusiaibike katika jina la Yesu. Tusiaibike Baba, ukatufiche kwenye mbawa zako tusiaibike. Kazi zetu zisiaibike, biashara zetu zisiaibike, watoto wetu wasituaibishe, huduma zetu zisiharibike katika jina la Yesu, sawa ya kwamba mwizi huja na kuiba yes. na kuharibu, lakini Bwana mm. wewe huja na kutu sisi uzima, mm. uzima wa milele katika jina la Yesu, tuwe na hotele Jumapili ya leo yes. tunaupokea uzima wa milele kwenye afya zetu yes. kwenye kazi zetu tunapokea, kwenye ndoa zetu tunapokea, kwenye biashara zetu tunapokea, kwenye kila kitu tutakapoweka mikono yes. yetu, kufanya afya yako yes. afya ya kiungu iende pamoja na sisi katika jina la Yesu tunakuomba yes. kwa niaba ya ndugu zangu hawa yes. ninaomba, Baba, usituchukue hatua yote bila kwenda na sisi Amen. uende na sisi Jumapili hii uende na sisi Jumatatu, uende na sisi Jumanne nne kwenye biashara zetu, uende na sisi kwenye ndoa zetu, nenda na sisi kwenye kazi zetu, nenda na sisi mahali walipo watoto wetu, nenda na sisi kwenye connections, nenda pamoja na sisi, tusikosee tusikosee, tusifanye maamuzi kwa sara zetu katika jina la Yesu. Baba, Jumapili ya leo imebarikiwa, imebarikiwa, imebarikiwa, imebarikiwa, imebarikiwa, imebarikiwa. baraka ya Bwana hutajirisha, yes. Katika jina la Yesu, Jumapili ya leo tunatajirika. Amen. Katika jina la Yesu, kila tutakachokitenda, yes. na kukifanya Jumapili yes. ya leo kinatupelekea kwenye kutajirika Amen. katika jina la Yesu tunakataa kuwa waombaji maskini. katika jina la Yesu kuwa waombaji maskini. katika jina la Yesu kuwa watu tunaozungumza na viumbe wa rohoni halafu ni maskini Yes. katika jina la Yesu umaskini utatajwa kwetu Amen. katika jina la Yesu utatutunza, utatuhifadhi Yes. katika jina la Yesu Baba, naomba kwa ajili ya ndugu zangu hawa Amen. kila mmoja mmoja aliyeandika maombi yao hapa na mengine ambayo sijaweza kuyaprint leo Yes. katika jina la Yesu mkono wako wenye nguvu yes. ukawe pamoja na watu hawa Amen. ukawe pamoja na kazi zao. Anahitaji kazi mpe, anahitaji mume mpe, anahitaji mke mpe, anahitaji amani, anahitaji furaha, anahitaji utoshelevu, anahitaji nyumba, anahitaji chombo cha usafiri Amen. katika jina la Yesu, mwenye kuhitaji afya njema, mwenye kuhitaji fedha ya matibabu, mwenye kuhitaji ada, kila mmoja na shida yake yes. kila mmoja na tabu yake Amen. Katika jina la Yesu, katika jina la Yesu. Amen. Wenye mahitaji ya mwilini. Yeah. Na wenye mahitaji ya Roho. Yes. Katika jina la Yesu, ukawasaidie watoto wako hawa, wajenge wanachokijenga kwa amani na furaha. Amen. Katika jina la Yesu, yule anayekwamisha, Yes. Asikwamishe tena. Amen. Yule aliyekuwa na wadharau asiwadharau tena. Amen. Katika jina la Yesu, Jumapili yako imebarikiwa, wewe ni mshindi. Amen. Mshindi ni fungu lako. Amen. Katika jina la Yesu. Amen, amen. Amen. Amen. Asante kwa kuwa pamoja na mimi kuanzia mwanzo mpaka mwisho wa ibada hii. Usiache kuomba, usiache kumtafuta Mungu, na kama umebarikiwa na maneno haya, unaweza kutoa sadaka yako kupitia namba zifuatazo 0659687569, au 0753085789. Shalom.