Shalom mpendwa wa Bwana, this is mama PT, na leo na kukaribisha tena kulisikiliza neno la Mungu. Biblia inasema maneno yangu ni roho na uzima. Neno hili lina uwezo wa kufufua tumaini na kuleta faraja moyoni. Huenda upo kwenye dhoruba au mawingu mazito, lakini kuna neno la Mungu lililo hai linaloweza kutuliza mawimbi na kukuletea amani. Leo karibu. Fungua pamoja na mimi kitabu cha Yeremia sura ya 33 mstari wa tatu. Biblia inasema hivi, niite nami nitakuitikia, nami nitakuonesha mambo makubwa na magumu usiyoyajua. Wao kumbe, kumuita Mungu kunahusianishwa na mambo, sio madogo madogo, sio mepesi mepesi Sio petipetisu sio mambo unayoweza manage sio mambo unaoweza ukayaweza kwa hiyo niite nami ntakuitikia nami ntakuonyesha mambo makubwa na magumu usio. Kwa hiyo manake maombi ni kwa ajili ya mambo makubwa, moja. Maombi ni kwa ajili ya mambo magumu. Kwa hiyo huwezi kuwa una mambo makubwa na una mambo magumu ukatamani kuhamasishwa kwenye swala la maombi. Kwa hiyo mtu yoyote ambaye ana mzigo, ana vision kwa ajili yake na kwa ajili ya watu wengi sana, shujaa, kiongozi, ndio mtu ambaye maisha yake yanatakiwa kwenye namna ya mfumo endelevu kuambatana na maombi. Kwa hiyo maombi sio kwa ajili ya wagonjwa tu wanaotaka uponyaji, japo ni sawa. Maombi sio tu kwa ajili ya watu ambao ni majobless, yani hawana kazi kwao, wanaomba Mungu awape wa kazi. No, no, no, no! Maombi sio tu kwa ajili ya watu waliokosa usingizi usiku, na anasema nashindwa kulala, napata majinamizi kuna ndugu zangu kutoka vijijini wanakuja wananitembelea kwa, kwa hiyo naogopa kulala mwenyewe, kwa hiyo nitakaa macho mpaka mama pitia aje anisaidie kupata usingizi. Hiyo itakuwa ni hali ya chini sana ya kuwaza au kuyawaza maombi. Maombi sio kwa ajili ya watu wanyonge. by the way, kuomba ni kazi. Haleluya, kuomba ni kazi japo maombi yanafanya kazi. Kuomba ni kazi, kwa, kwa sababu kuomba ni kazi, ni kazi ambayo haiwezi kufanywa na watu wanyonge. Haleluya, haiwezi kufanywa na watu wa kawaida. Kwa hiyo kila unapomwona mtu anaomba, ujue huyo mtu ni shujaa. Haleluya, ujue huyo mtu ni mtu wa mfumo n yani, ukisikia mtu wa mfumo, manake mtu anayejuana na serikali ya mbinguni, mtu ambaye Mungu amemwamini kwenye jambo, kwenye jambo na kwenye mambo kadha wa kadha ya msingi kiasi kwamba hana jinsi zaidi ya kutimiza andiko. Biblia anasema niite, nami nitakuitia nami nitakuonesha mambo makubwa wao. Kwa hiyo maombi ni kwa ajili ya mambo makubwa, na mambo makubwa sasa hayabebwi na watu wadogo. Haleluya, amen. Mambo madogo yanabebwa na watu wadogo. Mambo makubwa yanabebwa na watu wakubwa. Kwa hiyo ukimwona mwombaji ambaye Mungu amemwandalia mambo makubwa na mambo magumu asiyoyajua, maanake huyu mtu kwanza, naye mwenyewe ni mgumu vilevile, kwa sababu mtu mgumu ndio ana uwezo mkubwa wa kuyabeba mambo magumu. Bwana asifiwe. Kwa hiyo kama wewe unapata shida kwenye maombi, mpaka tukuamshe, mpaka tukutishe, mpaka tukuhamasishe, ujijue tu wewe mwenyewe kwamba wewe kwanza ni mtu mdogo ni mtoto, mambo makubwa huyawezi. Maombi ni kwa ajili ya mashujaa, maombi ni kwa ajili ya watu wenye mizigo, watu mahodari, watu ambao wapambanaji, watu waliopewa kazi na mishen za kukimbiza kwa ajili yao wenyewe na kwa ajili ya watu wengine. Bwana asifiwe sana. Maombi ukiangalia kwenye Bibilia, maombi alikuwa anaumbwa na matajiri kina Abraham na mfalme daudi juzi tulikuwa tunasoma kanisani tukasoma zaburi ya mia moja ishirini na saba tupite hapo wakati tunaelekea kwenye sehemu ambayo mungu ametupa kujifunza siku ya leo bwana asifiwe sana Amen. usikubali kulala mtu wa mungu biblia inasema walipolala adui akaja akapanda magugu karibu sana na ngano kwa hiyo uh, Vesi hii hu, huwa inanipelekea mahali pa kuwaza kwamba adui yetu hana usingizi. Kwa nini kila wakati anasubiria sisi tulale? Maanake our enemies hawanaga usingizi, adui yetu sisi. Ndio maana bibia inasema hivi, mshtaki wa ndugu zetu Yeah, audanganyia ulimwengu wote, anafanya kazi usiku na mchana. Zaburi ya 124 baada ya kushinda vita nyingi sana ambazo mfalme Daudi alikuwa anapigana. Haleluya, one of, uh, uh, you know, successful and powerful, uh, uh, wafalme waliofanikiwa sana kwenye Biblia. Huwezi kuwaelezea wafalme hawa bila walau kupita kwa mfalme Daudi. Amepigana vita nyingi sana na rekod zinasema hakuwahi kupigana vita yote akashinda, lakini ukisoma Zaburi 124 ndio utagundua ushindi wa Daudi. Pamoja na silaha alizo nazo, pamoja na jeshi alilo nalo, Biblia inasema alikuwa anaye mshauri wake katika masuala ya maisha, siasa na vita, alikuwa anaitwa Aitofel. Biblia inamrekomend na kumwelezea Aitofel kwamba alikuwa ni aina ya kiongozi na mshauri mkubwa wa Daudi ambaye alikuwa akimshauri kwenye masuala mbalimbali, ambapo shauri la Aitofel Biblia inasema lilikuwa ni kana kwamba Mungu ameshauri. Yaani, Aitofel alikuwa akikushauri jambo hukosei, kiasi kwamba mwishoni wakati inatokea sasa Aitofel amemzingua, ame, ame ameachana naye amejiunga na mtoto wake Absalom, kwake ulikuwa ni msiba mkubwa. Akasema Mungu wangu, Mungu wangu, namwelewa Aitofel. Na akaomba maombi mafupi sana, akasema mm, Aitofel namfahamu, aina ya ushauri anaotoaga ni kana kwamba mbingu zimesema, zime, zime. Biblia inasema hivi, Daudi akaomba akasema, Bwana mimi naomba nalibatilishwe shauri la Aitofel, ionekane kama ni upumbavu. Hakuwa na prayer point nyingine, alikuwa anajua kabisa ushauri ambao Aitofel alikuwa anautoa, aliyowahi kumpa yeye au uh, uh, Uh, katikati ya kufanya naye kazi amewahi kuona vita zote alizopigana kwa msaada wa Aitofel, alikuwa anashinda. Na lakini pia alikuwa ni kiongozi mwenye majeshi kadha wa kadha, hakukua na namna yote ambayo Daudi alishindwa vita yote. Lakini ukisoma Zaburi ya mia moja ishirini na nne itakushangaza, hakukua na mahali popote ambapo ametaja uh, silaha alizotumia, hakukua na mahali popote alipomtaja Aitofel kama mtu aliyemsaidia. Zaburi ya 124 mstari wa kwanza, Biblia inasema hivi: kama si Bwana aliyekuwa pamoja nasi, Israel na aseme sasa. Wow. A king mfalme anatoa recommendations, anatoa uh, salamu, tunasema salamu za shukrani anatoa shukrani zake kwa Mungu mbele za watu. Unajua, mpaka Bibilia imeweza kurekodi kitu ikaandika, maana yake ni moja kati ya vitu muhimu sana au vilivyoonekana mara kwa mara mfalme amevisema kwao, hawakuwa na, uh, hawakuwa na jinsi zaidi ya kuvichukua na kuturekodia, na sisi tujifunze. Biblia inasema hivi, kama si Bwana aliyekuwa pamoja nasi, Israel na aseme sasa. W wow. a king mfalme, mimi nilifikiri angeweza kusema hapo kama siyo Aitofel, kama siyo jeshi langu, kama sio nguvu zangu, kama sio kukosa kwangu usingizi, kama sio nguvu zangu za mwili. Neno biblia inasema hivi, anasema kama si Bwana. Kwa hiyo kama tu mfalme ana uwezo wa kumtegemea Bwana, haleluya! Kama tu mfalme ana uwezo wa kuomba, sisi ni nani wasaajabu? Wewe unayenisikiliza au unaeniangalia muda huo, sio hata mjumbe wa nyumba kuu, sio hata mjumbe wa sijui nini tawi, shina, hakuna, sio hata katibu kata, hakuna, ni mtu wa kawaida tu. And yet habari za, ku, za kuomba kwako, kwa unahisi kwamba maombi ni kwa ajili ya wanyonge, wadhaifu, watu walioshindwa. No, prayers are for kings. Yani unapoona maombi mbele kidogo, unaona wafalme, watu wenye influence, watu mahodari, watu wenye nguvu. Unajua mtu akiwa na nguvu ndo ana uwezo wa kurecognize au uwezo wa kutambua nguvu nyingine inakuwaje, au nguvu nyingine inafananaje. Maombi ni kwa ajili ya wafalme. Haleluya! maombi sio kwa ajili ya watumwa. Maombi ni kwa ajili ya wafalme. Maombi ni kwa ajili ya watu wenye visions, watu wenye maono. Maombi ni kwa ajili ya mashujaa. Watu wanyonge hawawezi kuomba. Haleluya! Kwa hiyo ukijiona ndani yako kuna mzigo wa kuomba, hata kama nje hali ya hewa haikusapoti, deep down in your heart, jua tu maombi ni kwa ajili ya mashujaa. Maanake mimi ni shujaa. Zaburi ya 124 mstari wa pili: kama si Bwana aliyekuwa pamoja nasi, wanadamu walipotushambulia. w wow. wow. King, mfalme mwenye majeshi mfalme mwenye silaha zote, mwenye silaha zote, sio tu kisu na panga. Mwenye silaha zote bado anarecommend, bado anatoa, anatoa, anatoa shukrani za wazi ambazo wanajua vizazi na vizazi watasoma ya kwamba japokuwa mimi ni mfalme, japokuwa mimi nina majeshi, japokuwa nimepigana vita nyingi sana, lakini kwangu mimi Bwana ndio aliyekuwa pamoja na mimi, wanadamu waliponishambulia. Haleluya, amen. mia moja ishirini na nane mstari wa saba, nafsi yetu imeokoka kama ndege katika mtego wa wawindaji, mtego umevunjika nasi tumeokoka. Mstari wa nane, msaada wetu huu katika jina la Bwana. Wwage king Maanake king mfalme anahitaji msaada, na anakubaliana pamoja na roho yake na akili yake ya kwamba pamoja na silaha nilizo nazo, pamoja na mtaji nilio nao, nikiishusha kwenye levo yako, pamoja na connections nilizo nazo, pamoja na afya njema nilio nayo, pamoja na akili nyingi nilizo nazo, ukiniona nina msaada, ukiniona ninafanikiwa kwenye jambo fulani, ujue Bwana ananisaidia u nikisema mara nyingi, huwezi kutoa ikwesheni ya Mungu kwenye maisha ya mwamini. Tukisema sisi ndio wale tunaosaidiwa na Bwana, hatudanganyi, hatudanganyi kabisa. Sisi ndio wale ambao Bwana anatusaidia, japokuwa tuko vizuri, tunaendelea vizuri, tuna maisha mazuri, tuna kazi nzuri, biashara zinaendelea vizuri, watoto wetu wanaendelea vizuri, wanasoma kwenye shule nzuri, kazi zetu zinaendelea vizuri, ah, tuna waziri huyu tunamjua jua tunao, tuna connections eh, na ndugu zetu watu wa mfumo. Hmm? wote hao tunawafahamu, lakini lakini pamoja na kuyajua yote hayo, bado tumekaa mahali pazuri tu pa kusema sisi ndiyo wale tunaosaidiwa na Bwana. Sisi ndio wale tunaosaidiwa na Bwana, ni kauli mbiu inayotupelekea kwenye kuamini ya ya kwamba pamoja na vitu vyote vya mwilini tulivyo navyo, hatuwezi kuignore au kuitoa God's factor kwenye equation ya maendeleo na mafanikio ya mwamini. Haleluya! Haleluya, tusome uh, Samueli wa Kwanza sura ya thelathini. Bwana asifiwe sana, Bwana asifiwe sana. Amen. Kwa hiyo tunaomba kwa sababu sisi ni mashujaa, tunaomba kwa sababu sisi ni mahodari, tunaomba kwa sababu sisi tuna nguvu na tumemshinda yule mwovu. Kwa hiyo pamoja na uhodari tulionao, pamoja na nguvu tulizo nazo, pamoja na kazi tulizonazo pamoja na connections tulizo nazo bado tunayo nafasi, tunacho kipengele cha kusema kwamba hivi, mm -mm. maisha yetu sisi hayako sawa kwa sababu tu ya vitu tulivyo navyo au kwa vitu ambavyo hatuna. Maisha yetu yako vizuri na yanaendelea vizuri sana, kwa sababu Mungu anatusaidia. Haleluya! ukituona hata tumeamka saa tisa hii, tunaomba ni kwa sababu Mungu ametusaidia. Kwa hiyo hatuwezi kabisa kuyatenganisha, wala haiwezekani kutenganisha maisha ya mtu pamoja na maombi. Haya kwetu, mtu wa Mungu, sijui kwa nini, lakini nasisitiza sana, hii siyo programu, haya siyo maigizo hii siyo rehearsal kwamba tunafanya hapa alafu kuna mahali tutaenda tuta practice itakuwa beta kuliko hapa. Hapana, haya kwetu ndiyo maisha. Kwa hiyo nataka tusome habari kama ambavyo nimetoka kuzungumza hapo nyuma kidogo, ya kwamba mfalme alikuwa ni mfalme, mfalme Daudi, lakini kabla ya kufanya kitu chochote na baada ya kufanya kitu chochote, lazima alikuwa akimshirikisha Mungu sio tu kwa ma, kwa maongezi ya kawaida, bali kwa maombi. Kama mfalme mwenye silaha zote, mwenye jeshi la kutosha, mwenye connections za kutosha, bado anaweza akatake time akaomba. Mimi na wewe ni nani? Ukute hatuna connection yoyote. Unaweza ukawa unaniangalia hapo, kuna unayemjua? Saajabu, hata mjumbe wa nyumba kumi hapo, kiongozi wako wa mtaa umfahamu vizuri, umetoka kwenye familia ambayo baba wako was nobody. Mama wako was nobody, hawajui chochote, hawamjui mtu yoyote. Kwa hiyo kama mfalme tu alikuwa na connections, mpaka anamshauri na mshauri ambaye shauri lake ni kana kwamba Mungu amemshauri mtu. Pamoja na mifumo yote ya kumsaidia ambayo Daudi alikuwa nayo, bado God's factor ilizingatiwa. Mtu wa Mungu, huwezi kuondoa kipengele au nafasi na ya Mungu kwenye maisha na mafanikio ya mtu anayemwamini Mungu. Bwana asifiwe sana. Samueli wa kwanza sura ya thelathini mstari wa kwanza ikawa Daudi na watu wake walipokuwa wamefika Siklag siku ya tatu, hao Waamaleki walikuwa wameshambulia Negebu na Siklag, nao wameupiga Siklag na kuuchoma moto. Maisha yana changamoto. Nilisema juzi badani, nikasema ifike tu mahali normalize praying, normalize praying. Kama utakuwa wewe maombi kwako sio maisha, ila ni mpaka ukutane na matukio fulani ya kushtue kwenye kuomba, unaweza ukaona maombi ni mzigo sana, kwa sababu the way life is designed Biblia inasema hivi, duniani mnayo dhiki, lakini jipeni moyo ya kwamba mimi nimeushinda ulimwengu. Kwa hiyo hiyo inatusajili, yaani unapokuwepo duniani kwenye namna ya mfumo mubashara, umejisajili kwenye mahali padhiki kwenye mahali pa changamoto kwenye mahali pa shida. Kwa nini? Kwa sababu Ufunuo sura ya kumi na mbili mstari wa saba nane tisa kumi kumi na moja inaelezea habari za ibilisi shetani mwovu ambaye alikuwa kule mbinguni akapigana Imajini kama mtu anaweza kuwa na uh, ujasiri wa kusababisha keosi mbinguni. Biblia inasema hivi, Mikaeli na malaika zake wakapigana naye joka, naye na malaika zake nao wakapigana naye, lakini hakushinda, wala mahali pake hapakuonekana. Haleluya, yes. Baada ya vita kushindwa kule, Biblia inasema hivi, akashushwa, akashushwa huku duniani, ambako sisi ndio tumeletwa na sisi huku sasa. Kwa hiyo maanake sisi tumekuja huku, tayari mwenyeji wetu ametangulia. Unajua, mwenyeji wako ndiyo mtu wa kukuelekeza kila kitu. Ukifika kwenye mji ambao haufahamu au huelewi vizuri, ni jambo la kawaida kuuliza mwenyeji, eti jamani, msalani wapi Jamani, jikoni wapi? Jamani, sehemu ya kupumzika wapi? Nataka kupumzika. Huwezi kufika kwenye nyumba ya mtu, wewe ni mgeni, ukasema mi nafikiri na atu hapa hapa, sebuleni nimebanwa na haja, nafikiri mnisaidie poti tu nifanye muujiza hapa, hapa. No, lazima utamuuliza mwenye yeye, samani bwana, hivi msalani ni wapi hivi. Uh, nikitaka vocha napata wapi? Nikitaka soda napata wapi? Ndio hivyo, hivyo sisi tumekuja duniani hapa, tuna mwenyeji wetu. Cha kushangaza cha kutia stresi na cha kutupa mawazo mengi, mwenyeji wetu sasa ndi ametupwa kutoka mbinguni, kwa hiyo vitu anavyotuelekeza ni hatari na ndiyo maana utajiuliza, wayi wayi, mama mchungaji, naomba mimi kwa kadri ambavyo naomba ndivyo vyuma vinavyozidi kukaza, kwa sababu ya mwenyeji. Mwenyeji wako yuko hapa siku nyingi, mtu wa Mungu. Alikuwepo muda kabla ya babu yako na bibi yako wajaanza uganga, alikuwepo. Kwa hiyo wenyewe wamekuja wameanza uganga wao juzi tu, lakini mwamba mwenyewe alikuwepo. Biblia inasema hivi, audanganyae ulimwengu wote. Wewe una uwezo wa kumdanganya tu mai wako mmoja hata tukifika watano huwezi kutudanganya. Kuna mwingine hapo ana uwezo wa kumdanganya baba na mama yake tu basi na kujidanganya yeye mwenyewe, lakini hawezi kuudanganya ulimwengu wote. Biblia inasema hivi lakini ibilisi yeye, yeah, audanganyaye ulimwengu wote kwao. Sisi tunaishi na mtu muongo kupita kawaida baba wa uongo. Biblia inasema, na baba, baba manake source, baba manake chanzo, baba manake ndio mwanzo wa kila kitu. Kwa hiyo sisi tupo kwenye mazingira magumu to the level. Mtu wa Mungu, hatuwezi kuikimbia dhiki, shida na tabu, vyetu vinatakiwa kutoka kuwa vitu vya kutusurprise, vitu vya kutuumiza, vitu vya kutuliza, vinatusogeza uh, na kuwa ni vitu vya kawaida. Biblia inasema hivi Bwana, jaribu halikuwapata ninyi pokuwa ni kawaida ya wanadamu. Maanake ni maanake kuna vitu kwenye maisha, ni mambo ya kawaida, ni mambo ya kawaida, wala haitakiwi kuwa unapiga kelele e, kaniuma hapa e, e, kanisema e, e, kanisengenya e, wa, a-a. e, e, na ilikuwa tu ifike mahali useme wa, wow. Niko duniani lini nitapumzika kama mchungaji. Utakapojiona umekaa, kuna kitu fulani hivi kina pembe nne kirefu sana, inategemea na urefu wako. Sasa wengine ni wafupi ili pia mnaotuacha huko duniani msituache na madeni. Hatuwezi kuchongea jeneza kuu urefu wakati huwe ni mfupi. Tunapima kwanza kimo chako okay. Tutaongeza mita kidogo kulingana na soksi, uh, viatu na kama utapenda kuvaa kep. Kuna namna, kuna kabati fulani vijokofu. Mi nimechoka, dhiki nimechoka shida, tangia nimeokoka ni shida tu. Okay, alright, sio na wasiwasi. Kuna, kuna kitu kinachongwa namna hii na watu wa Mungu wanajitolea, wanakupima urefu, wanaongeza kidogo in case utaenda na heels au skuna. Kwa hiyo wanakuongeza mgana, anataka kwenda na wigi lake. Ah, mimi nimeshatayarisha nguo Weka. Mama gairi jana alikuwa anaongea na mamaangu. Asa kichwa kinaniuma, nikamwambia mama, wewe basi mkono nikwambia, mbona kila Jumapili mamangu ndio unakuwa unapatwa na mambo shida nini? Anaanza kuniambia, ukisikia sipo tena, kuna vitenge vyangu." Nikasema, "Jamani, yani kuna vitenge vyangu vya Bujumbura, hivi Bujumbura ni wapi? Kuna Bujumbura nilichukua ni, ni, ni hivyo vitenge sijui mwaka gani, nimeviweka chini ya nini? Hakikisha unauhai wasivichukue mie." "Mama unawazaje afu? Kasema hivi yani. Mimi I say it was so bad yesterday, ananiambia hakikisha nimepata nyeneza zuri linga, yaani watu akiona nipate sifa. Okay, wow, huyu naona sasa amechoka viki na tabu. Nikaambia, "Okay, bi mkubwa, nimekuelewa, lakini kama ambavyo nilikwambia, ninakutafutia mtu huko town. Kwa hiyo najua una haraka ya kuondoka, lakini ondoka basi kwenye uzee mwema, kuna mtu amesema amekupenda, kwa hiyo Vuta, vuta subira, angalau naweza nikapata mdogo wangu, just to cheer up, maana anaongea habari za kuondoka kwa mtu yote ambaye anaona, ah, mimi nimechoka bwana, matatizo hayaishi. Futi wanakuweka pale, mtu wa Mungu, jokofu, na utakuwa unasikia kwa mbali nyimbo, ni ya gieni, ni ya gieni, na utamuona pale mai wako. <laughs> hilo ndio jambo linaloumiza katika kutangulia. Ukitaka ukimbie dhiki, njia ni moja tu, ondoka duniani. Maana yake hatuwezi sisi kutingisha andiko kwa sababu yako wewe mmoja. Mi nimechoka bwana, hizi shida hizi mpaka lini? Mpaka siku utakapofariki kwayo. Lazima ujitreini wewe mwenyewe akili yako na moyo wako kumanage stress ndio, kumanage tension. Maana nimesema maombi ni kwa ajili ya watu maodari kwao. Duniani mnayo dhiki, mnayo tabu, lakini jipeni moyo, ya kwamba mimi nimeushinda ulimwengu. Baada ya changamoto moja, utakutana na changamoto nyingine. Afya yako ikishakaa vizuri, utagundua mai wako kaanza uzorolaji. Mai akitulia, hazururi tena, utaona tu kuna namna, watoto hawafanyi vizuri shuleni. Watoto wakiweza kufanya vizuri, mchungaji la kukwaza, unapata maono ya kuanza kanisa, ukishapata kanisa la kutulia, unagundua kumbe na ulioenda ni wasengenyaji pia, unataka kuhama. Haya, ukishamia kanisa jingine hilo, unakutana kumbe walikuwa hawana fedha, wanakusubiria wewe uwajenge sijui madirisha haya. Ukirudi nyumbani unakutana pia, yani, life is a series of events. Series of events, jambo moja baada ya jambo jingine, jambo moja baada ya jambo jingine. Kwa hiyo ukiwa mtu wa kushtuka kitu kidogo umeshtuka, kitu kidogo umehamaki, mama siu ukafanyaje, una un, msongo wa mawazo mai siu ukazurura wapi, una wasiwasi, mtoto anakoa kidogo we yani utafariki kabla ya wakati. Kila wakati utakuwa ni mtu wa tension. Thus normalize praying, zoea kuomba, zoea zoea, ili uzoee kupigana vita na uwe sawa. Kwa hiyo kama ambavyo maisha yana changamoto, maisha yana mapito kadha wa kadha, ndivyo hivyo hivyo ikatokea kwenye kitabu cha Samueli wa kwanza sura ya thelathini, Mfalme Daudi akawa amepatwa na shida na vita mahali amekwenda kupigana. Haleluya! kama ambavyo wewe unaweza ukapatwa. Unajua, bibilia imetengenezwa ime, imeandikwa imeundwa kwa namna ya mifano, lakini sisi tuna uwezo wa kujichomeka kwenye script, kwenye bibilia, tukapata kila mtu posheni yake ya kumsaidia. Na ndiyo maana nimekuwa nikisema mara nyingi sana, read the bible. Do you have the bible? Au umekaa tu hapo, nasubiri tukusomee? Una bibilia? Kama una bibilia, go and buy Bible. Haya, mamchungaji, najua unatoa bule. Hayo mavipodozi yako ya Kongo hayo. Unapewa bule, kuna mahali kuna donation za mawigi. Maana, maana ni kanisani tu ndo tunataka vitu vya bure. Tenzi hatuna pastor, tunatupata tenzi za bule tunaleta. Haya, bibilia unayo. Ah, Biblia bei ya gaisa juzi, dada mmoja ananipigia. Mamchungaji, samani, shalom. Shalom unasema Nikuwa na eti pale the Osborne Box Store kuna Bibilia. Namba zao nimewawekea mwa, ni pale lakini kaona alitoa shikamoo kunipigia mimi kaniona mimi wakala wa soma Bibilia. Sasa haina shida kwa kuwa neno la Mungu anamuuliza cha nimjibu. Nikamwambia ndio, Bibilia zipo shingapi? And then you guys you should you should learn manners, you know. There's a way to talk to a man or a man of God. Yaani unaongea kama vile tumetoka kuongea hapo sasa, shingapi Bibilia, sema haraka, mimi hapa kuna upepo, nataka niwahi kuna sehemu. Nikasema okay sawa, wacha niwe hambo, anaulizia neno sio mawigi. Nikamwambia bibilia zipo e, shingapi. Nikampigia mtoto wangu Recho pale nikaambia Recho, mniambie bei za bibilia kwanza. Kanitajia thelathini na tano, arobaini na tano, sio sitini na tano. Kitu gani? Nikamwambia jamani! Hey, hey, hey, hey. hakuna za elfu hey. kumi na tatu. Nikaambia basi hemu nitafute ulipo nikusomee, nimalize kukusomea unipe hiyo elfu kumi na tatu nikusomee kwanzia mwanzo mpaka Ufunuo, yaani nikupe ili duda ituaonelao nyumbani kwa elfu kumi na tatu. Na kuna liwigi umeliweka hapo linanuka sana elfu <laughs> sitini, laki. Mnaweka mamizigo mazito, unapaka malipusiki makali, anakupasua mdomo, unanunua bei gari, unavaa accessories bei gani? Wengine mpaka mnakopa, una lisimu likali, huna kazi lakini una iPhone 16 Pro Max unatutisha. Hata ukisema nisaidieni kodi tunakwambia no, mbona una simu nzuri, shida nini? Uza simu lipa kodi. Yani una, una masimu makali, lakini ikifika mda wa kusoma neno, nikiuliza swali, una bibilia? Hapana. Ah, kwa kweli yani zimepanda. Mi nijua zipo za elfu kumi na tatu kuna bibilia elfu kumi na tatu njoo ngusomee. Tafuta muda tukeshe usiku, na tunaanza mwanzo hapo mwanzo Mungu aliumba, na kusomea mpaka muktasari, kupublish jointly by Bible Society of Tanzania, email info. Nitakusomea Bible... <laughs> nikukwazi. Kwa nini una bibilia mpaka saizi umri huo? Ah, nime download hizi za bule, ndio maana mzisome. Ukiwa tu unasoma hivi, ina pop-up message live location na ina dakika tano tu. Kwa hiyo unaacha bibilia unaenda kwenye live location. Kuwa na manyo mzigo namna hii, hapa kwenye simu yako unaweka kindege, unatafuta kona iliyotulia, unasoma neno. Kwa nini usome neno? Kwa sababu ukiwa unasoma neno utakutana na sampo kama wewe ama. Ah, mchungaji, unijui mimi, na mdomo hamna. Sampo kama Upo, upo. Dada yako Penina yupo, alikuwa anamsema hana mpaka ana akalia ekaruni, angeenda kulia amna. Ah, mzuluraji kama mimi amna sapo? Yupo, yupo. Mtu anatembea anatembea, nauliza umetoka wapi? Asaka nisitembee, nimetoka huku na kule na humu. Yuko, yuko kakaako. Yupo mtu kama wewe kweli, eh, kama mimi hivi mrefu, eh, goliati wagati bibi anasema alikuwa mrefu wa kimo, yuko huku kwa hiyo kila sampo unayo, yani kila mtu anayo lolimodo wake. Mtu kama wewe yupo, awalembo amna eh, aumo tu, wapo majasusi wa imani no. Kuna wadada wakali umu hawakuvaa nguo, mfalme Daudi akapita nao wapo umu, wenzio wasiovaa nguo wanapita karibu na wafalme wapo, au wanavaa nguo za watoto. Yani unakuta ukienda pale Karume, huendi mahali wanapouza nguo za watu wazima Unajijua kabisa umri wako ni mkubwa na wewe ni mtu mzima una, unajidai una mtoto. Kwa hiyo unasogea kwenye zile sehemu, unasema, mpende mwanao, mpende mwanao bukubukubukubuku, unaenda unachagua vitu pale uk ailiali, ukijua ni nguo za watoto unavaa. Kwa hiyo unakuta vitu vyako vingi vipo wazi. Wapo wenzio, wapo wanaovaa nguo ambazo haziwatoshi. Kwa hiyo ukisoma huu Bibilia unakutana na kila sampo ya kila mtu. Kwa hiyo kama mfalme alikutana na vita Usifikiri wewe yu are too special. Nimesema hapa duniani mnayo dhiki, huku sisi tulipo. Huku ndio baada ya ibilisi kushindwa vita mbinguni alitupwa huku, na ajafa mwamba afagi, yupo kabla bibi yako ajaanza uganga, alikuwepo. Kwa hiyo hayo matunguli ya bibi na babu ya juzi, yeye yupo huku mda, yeye ndio aliwakaribisha role model wao, aliwakaribisha. Kwa hiyo tuko mahali ambapo hatuwezi kuikimbia dhiki, hatuwezi. Ndio maana mahali pengine bibi akasema hivi mimi nimeushinda ulimwengu. Yani huku tunakaa, kwa sababu tunajipa moyo. jaribu alikuwapata ninyi, isipokuwa ni kawaida wanadamu. mambo mengine achukulia kama kawaida tu, utapumzika. Haleluya, amen. Samueli wa kwanza sura ya thelathini tumesoma mstari wa kwanza tu. ali nia yangu ni kuoneshe kwamba kama ambavyo mtu mwingine yote anapitia vita, including mfalme Daudi, wewe ni nani? Don't think you are too special. Wakati mwingine unakuwa frustrated, unapopata small small challenges because you think you are too special. Yani, unajihisi kama wewe ni wa muhimu sana kuliko sisi wengine. Kwa hiyo ukiumwa tu kidogo ni manung'uniko. Kwa Mungu wetu, uko wapi? kuhusu nini? uko wapi na kutafuta? kwa nini, Baba? mda wote huo mwingine anaomba, natoa na zaka. ah, ah, unamsimanga Mungu wetu na buku. kwa nini natoa na zaka, Baba? nimetoa malimbuko, ulileta mkungu wa ndizi mdogo namna hii, ukasema ndio ulichokipata Januari. Lakini umepata tatizo dogo tu, na tusimangia Mungu wetu, Mungu uko kwa wapi? Kwa nini unamsumbua? wa yuko ndani yako, shida ni nini? Mstari wa pili nao wamechukua mateka, tunasoma tunasoma Samueli wa pili, Samueli wa kwanza sura ya thelathini. Haleluya. Amen. nao wamewachukua mateka wanawake waliokuwamo wakubwa kwa wadogo, hawakuwaua wowote, ila wakawachukua, wakaenda zao. Wakati mfalme Daudi na jeshi lake wamekwenda kupigana, wanaume wameondoka, wameenda vitani. Zamani wanawake walikuwa sio wapambanaji. Ni huyo tu boyfriend wako ambaye hawezi kujitafuta, ametusababisha sisi tuonekane wanawake. live by nature, tulitakiwa tuwe tumetulia mahali tunalishwa hivi, uma na kijiko tunakula na kwenda chooni. Basi mwanamke ni ua, mwanamke ni pambo, ni kitu cha kuvutia. Hatukuumbiwa upambanaji kabisa. Is your broke boyfriend, na ni mbaili? Si ni Mmeru? si ni mwapi? umemtoa wapi, ambaye anakuambia hivi mwanamke sio uzuri, inabidi uwe mpambanaji? na, na, na, na sisi hata vitani tulikuwa tunaachwa. Mfalme Daudi akaondoka na wanaume wenzie, wakaenda vitani. Ni wewe tu umelala saa hizi, una mandevu mengi. Ni wewe tu, wanaume wenzie wote wako vitani. Saa tisa mwanaume anatakiwa kuamka, hata kama ana kazi, anapiga tu doria nje. Je, kuna vibaka wameingia? TV yangu ipo, mke wangu hawajamchukua, haajamchukua. Ndio maana nakwambia, punguza kulala. Watambeba dada, watamshughulikia, watamrudisha. Unakoroma kwa umri wako kwa umri wako, unaona hapo unavyocheka. Unacheka kwa sababu huna jinsi, lakini haya mambo ni ya kuuliza. Ilitakiwa wakati naongea unalia, sio unacheka. Mwanaume halali, unakutana na mwanaume saa tisa, yani vitu vyote viko wazi, anapiga miayo. Mama mamaangu, mama angu mzazi kabisa, wakati tunakuwa nyumbani kwa nyumbani kwetu mimi nimekuwa nyumbani kwa mjomba wangu pamoja na mama alikuwepo pale. Mama alikuwa akianza kutuamsha mimi na ndugu zangu. Ukipiga miayo zaidi ya mara mbili mama anakwambia unakufa. Neema, kwa nini unapiga miayo? Miayo ni kwa ajili ya watu waliokaribia kufa, utakufa. Kwa hiyo ilikuwa hata nikitaka kupiga miayo nafanya anajificha kwa, oh, na kwa sababu mamangu anatabiri kifo kila wakati. Kwa hiyo mama na alikuwa akituamsha anasema hivi a true story. Ha, lazima siku moja mama ni mlete amka na mamapiti alikuwa akianza kutuamsha anasema hivi, nilikuwa nina ndugu zangu, mmoja alikuwa anaitwa Sam, mwingine alikuwa anaitwa Alfa, mwingine ana anapita koridoni, anatuita majina yote, ana Nema, Sam, mtakuwa masikini ash, mnalala mpaka saizi, watu gani? Yani unaenda shuleni umelemewa, sio na mzigo wa dhambi na maneno bimkubwa alikuwa anasema pale koridoni siku moja mpaka akaniita akasema unajua utakapokuwa unakula mikate na blueband na maziwa na watoto wako mi sitakuwepo usinichoshe kukuamsha utakufa masikini <tuhi> amana <tuhi> sahizi napambana kufuta maneno maana ye nkiwaza mama alikuwa anasemaje kwa hiyo wanaume wote walikuwa wanaenda vitani tunasoma samueli wa kwanza sura ya thelathini tunasoma mstari wa kwanza na mstari wa pili mfalme daudi hakuwepo kwenye mji wake, alitoka. Ukisoma uh, sa, Samueli wa kwanza sura ya 29 yote, utagundua kukuwa kuna vita na mfalme Daudi alikuwa amewakusanya jeshi lake na wanaume wenye nguvu, kaenda nao vitani. Kama wewe ni mwanaume, punguza kulala kila wakati. Hata kama una usingizi, amka piga doria nyumbani. Juzi nilikuwa nawapa mfano wa Piti, tukasema labda mwenzetu anachoka, tukamtengenezea mazingira mazuri ya kulala. Ah, yule jamaa atakupa stres, halali, anapiga doria. Tukasema hivihem tumwekee Pastor Tony bembea. Sisi chumba ambacho nalala mimi na piti kinabembea, mtu wa Mungu, sio bembea katika roho, usifikiri tunabembea katika roho. Ah -ah. Ah, nami naenda kuweka bembea naovaweti hiyo <laughs> Bwana hebu niache, <laughs> niwafundishe watu wa Mungu. Bwana tulale, mabembea ni kwa ajili ya watu below 60 kgs, chini ya kilo 60. Haya ndugu yangu. Mna <laughs> mia na ishirini hawana mabembea ya watu ni kilo mia hamsini pamoja na kumwekea bembea kule ndani. Mpaka juzi nikawa namwambia pasta, au niliuza kwa sababu sijawahi kuona umekaa kwenye hili bembea unabembea, na sasa kwa maisha gani kwa raha gani? Saa hizi ni saa kumi kamili, ila mahali ambako mimi nafanya ibada pasta yuko hapo nje hana shida yoyote haleluya. Kwa hiyo Biblia inasema hivi, nao wamewachukua mateka. Samueli wa kwanza sura ya thelathini mstari wa pili nao wamewachukua mateka wanawake waliokuwamo wakubwa kwa wadogo, hawakuwaua wote, ila wakawachukua wakaenda zao. Kwa hiyo mfalme Daudi na wanaume washoka wameenda vitani, lakini nyuma nyumbani huku wamewaacha wanawake. Then walipowaacha hawa wanawake zao, wakaja watu wakawateka. Lakini Biblia inasema hivi, hawakuwaua, waliwateka tu wakawachukua. Mstari wa tatu. Basi Daudi na watu wake wakaufikiria mji, tazama ulikuwa umechomwa moto, mji wao. Sasa wamerudi na wake zao na watoto wao waume kwa, wakwe, wa, waume kwa wake wamechukuliwa mateka. Umeenda kupigana vita, umemaliza vita ya kwanza, unarudi nyumbani kwako. Sasa unauona kwa mbali mji wako umechomwa moto, unaukaribia, unafika, unagundua umechomwa moto kweli, lakini wanawake na watoto hawapo. Umetoka kupigana vita na unakuja kupigana vita na hamna mahali popote alako mfalme alilia kuomboleza wala kujisikia vibaya Normalize, normalize praying. maisha yana vita nyingi sana kuna wakati hata ujui kama unapigana lakini unapigana Normalize. ona ni sawa kabisa ona ni sawa kabisa unamaliza vita hii unaingia vita hii imajini mfalme Daudi katoka kupigana vita na wanaume anarudi kwenye mji wake pia mji umechomwa moto wanawake na watoto wamechukuliwa mateka. Kwa hiyo maana yake, wakati wanaume wanaenda vitani, nyumbani huku wanawake na watoto walikuwa wanabaki. Ndio maana nikasema hivi, wala hatukuumbwa kupambana. Ukisikia wanawake na maendeleo, tufanye kazi, tusonge mbele, mnatulazimisha tu, hamtupi mawigi. Lakini mwanamke alitakiwa amekaa tu kabisa, kazi ni kula na kwenda chooni. nao hao wake wawili wa Daudi walikuwa wamechukuliwa mateka. Daudi alikuwa na wake wawili by that time, nao wenyewe wamechukuliwa mateka. Yani watu hawaogopi kuteka wake, voivu. Voivu. wake wa mfalme mkeo we mwache tu hivyo hivyo, mwache hivyo hivyo, waja watamshughulikia. Nao hao wake wawili wa Daudi walikuwa wamechukuliwa mateka. Tunasoma Samueli wa kwanza sura ya thelathini mstari wa tano Haleluya! Na hao wake wawili wadaudi, wa Daudi walikuwa wamechukuliwa mateka Ahinoam wa Yezeeli na Abigaili aliyekuwa mkewe na Bali wa Kameli, Kalmeri. Mstari wa sita, naye Daudi akafadhaika sana. Kama ilivyo kawaida ya wanadamu, ukipata vita unajisikia vibaya, unaumia. Biblia inasema hivi, naye Daudi akafadhaika sana kwa sababu watu walikuwa wakisema. Kwa hiyo Daudi anafadhaika kwa sababu ya maneno ya watu waliokuwa wakisema kwamba apigwe kwa mawe, kwa maana nafsi za hao watu wote walisononeka. Watu wamejisikia vibaya, tunatoka vitani, hatukuti wake zetu na watoto. Biblia inasema hivi, kila mtu kwa ajili ya, ya wanawe na binti zake wanaume wenzio wanamlalamikia, tumekusindikiza, tumetoka na wewe vitani, tunarudi wake zetu hawapo, watoto wetu hawapo, kila mtu kwa ajili ya wanawe na binti zake. Lakini Daudi alijitia nguvu katika Bwana Mungu wake. Anashangaa, anasema mimi ni mfalme, hawa watu nimewasaidia mambo kadha wa kadha, tumetoka kwenye vita na waume zao Tumerudi na kuta vita nyingine, wake zetu na watoto hawapo bado. Watu hawamuelewi kama mfalme, wanasema ni kwa sababu yako. Biblia inasema Daudi akafadhaika moyo, akajisikia vibaya. Lakini alivyojisikia vibaya sio, alitiwa moyo. Soma vizuri biblia yako, Daudi alijitia nguvu katika Bwana. Mwenyewe ni wewe tu unasubiri sisi tukutie nguvu. Nimeumwa, nimeugua, wapenda sio wazuri, hawakuja kuniona, hawajanitia moyo By nature mtu hatiwi moyo wala hatakiwi kutiwa moyo na watu wengine, kwa sababu hata wao unaotamani wa kutie moyo wenyewe hawana mioyo, wanakuingizia vitu vingine tu. By nature binadamu anatakiwa I encourage him herself in the Lord, unajitia moyo mwenyewe katika Bwana. Biblia inasema hivi, alijitia nguvu katika Bwana Mungu wake, mstari wa saba. Kisha Daudi akamwambia Abiathari kuhani, kila inapotokea vita, soma tu bibilia yako vizuri. Kila inapotokea vita, mfalme Daudi Haku, hakutafuta amirijeshi mkuu amwelekeze wafanyeje kwenda kupigana kuchukua wake zao na watoto wa na no. Bibilia inasema hivi, mstari wa saba, kisha Daudi akamwambia Abiathari kuhani, mwana wa Imeleki, tafadhali niletee hapa hiyo naivera, maombi hayo naye Abiathari akamletea Daudi na ivera. Mstari wa nane, Daudi akauliza kwa Bwana wao wao, mfalme katoka vitani, kaingia vitani, kakuta mke watoto wake na mji mzima, hakuna wake, hakuna watoto, wamechukuliwa mateka, watu wamemchukua mpaka mke wake, wake zake wawili. Daudi alikuwa na warembo wawili, wote wamechukuliwa. Lakini Biblia inasema hivi, katikati ya kati kugafirika Katikati ya kujisikia vibaya, biblia inasema hivi: Daudi akafadhaika sana. Katikati ya mfadhaiko aliokuwa nao, Daudi alijitia nguvu katika Bwana Mungu wake. When you go through shit what do you do? Inapotokea una kachangamoto kadogo au kakubwa, nini kinakuja kwenye akili yako mara ya kwanza kabisa? Kama mfalme anaweza kupitia changamoto akawaza, hawa watu wataniua kweli, hawa watu hawa wataniumiza. Daudi akauliza kwa Bwana akasema, je, nikiwafuata jeshi hili nitawapata? Anaomba kwanza, anaomba kwanza. Biblia inasema Daudi akauliza kwa Bwana, je, nikiwafuata jeshi hili nitawapata? Ndo tulikuwa tunasoma juzi, Zaburi ya 127 mstari wa kwanza. Biblia inasema hivi Bwana asipoijenga nyumba wale waijengao sio kwamba watajenga watajenga ila watafanya kazi bure. Hata unapoenda kupigana vita ask from the Lord. Should I go? Unapotaka kufanya biashara usifanye tu, tu, tu kwa sababu una mtaji, usifanye tu kwa sababu wazo limekuja, usifanye tu kwa sababu unataka kufanya, una masifa, una, una, una sababu zako binafsi kwa kuwa unataka kufanya ask. Biblia inasema hivi Daudi akauliza kwa Bwana, mstari wa nane, akasema je, nikiwafuata jeshi hili nitawapata naye akamjibu fuata kwa kuwa hakika utawapata nawe hukosi utawapokonya wote wao wao mfalme anao uhakika wa kushinda yani akiangalia majeshi yake anajua kabisa nikipigana mi nashinda Akiangalia rasilimali alizonazo anajua kabisa mimi nikipigana hii vita nashinda. Akiangalia connections alizonazo anajua kabisa nikiconnect hapa na hapa na hapa mimi nashinda. Akiangalia mtaji wa biashara yake anajua kabisa, kwa mtaji huu ah, sikosi mzigo wa kutosha. Lakini pia akiangalia location aliyolocate frame yake anauhakika kabisa, hapa natoboa. Fremu yangu iko Mwenge katikati kati, watu wanapita na kurudi kila wakati. Nina uhakika hapa watu wakipita watanunua bidhaa zangu, kama mfalme tu, kama mfalme alipotaka kupigana vita akauliza kutoka kwa Bwana, je, ni wafuatie? Nakuuliza ni nini? huwezi kumwambia Mungu eh, nakuuliza ukisikia. Akauliza, akauliza kwa Bwana, maanake akaomba. Haleluya! Bwana asipoijenga nyumba, sio kwamba haijengeki, inajengeka, ila inakuwa kazi bure. Bwana asipopigana vita zako pamoja na wewe, sio kwamba hizo vita hazitapiganwa, ila utapigana vita za kuchosha. Vita ya kuchosha ni ipi? Ni vita ambayo ushindi sio garanti, unabahatisha, unapapasa papasa, au nifanye hivi au nifanye hivi, hivi au nisuke au nifanyaje, au, au niwe mke mwema au niache kuzurua au niache mdomo. Ukiacha mdomo ukiwa na sami, siwezi kukaa na mwanamke mpole, nataka mwanamke mwongeaji mchangamfu, achangamshe nyumba. Unamua kuchangamkana saa, staki naona unaongea sana, nataka mpole anyamazi sa, eh, sawa wikie nanyamaza sa, mbona kiburi? naongea umenyamaza. Kwa hiyo njia za kujitafutia wewe mwenyewe, kuna mahali zitakupeleka ambapo sio salama na mahali pa kuchosha, utakuwa huna uhakika. Bwana asifiwe, Bwana asifiwe sana Amen. Swali la kujiuliza jepesi tu, huwezi kukimbia vita kwenye maisha, uwezi utazikuta tu, lakini mtu wa Mungu, do you know mtu anayepigana vita zake kama Mungu yuko upande wake ni tofauti kabisa na mtu anayepigana vita akiwa peke yake. Kama tu mfalme Daudi had to ask, Mfalme Daudi tu aliuliza, nipigane au nisipigane? Ukisoma hiyo stori mpaka mwisho, Biblia inasema Mungu akampa ha ushindi Daudi. Daudi akawapiga wale watu maadui zake jeshi lote likapigwa kwa mkono wa Bwana, akawarudisha mateka wote, wanawake wote wakarudi, na watoto wote lakini, kabla ya kwenda kule vitani, alimuuliza Mungu, niende? Nikienda nitawapiga kila wakati. Unapochukua uh, unapo muda wako na kumuuliza Mungu, should I really go? Wiki ndo inaanza leo, ni jumatatu Jumatatu ndio imefika hivyo, mtu wa Mungu, ndo muda umefika wa kuamka kwenda kujitafuta kwenye shughuli mbali mbalimbali. Get some time and pray. Sasa hivi tunaanza maombi hapa, omba, mwambie Mungu, naianzia wiki yangu hii, ndio naanza jumatatu yangu, ndio naanza kazi hii leo. Kuna wengine ambao tutasaini mikataba ikabla hujachukua peni yako namna hii na, kusaini na kusaini ku, nikubali au nikatae, uliza. Huwezi kushinda vita hata kama unaiona wewe ni ya mwilini kama rohoni kuna tabu. Hey, aleluya. Sante Roho Mtakatifu. Fungua pamoja na mimi kutoka sura ya kumi na saba. Hata kama vita wewe unaiona ni ya mwilini, hata kama jambo wewe unaliona ni la mwilini, hata kama unaona hili jambo hili ni la mwilini, Biblia inasema hivi, ingawa tunaenenda katika mwili. Nisomee hilo andiko, anzi Wakorinto wa pili sura ya kumi Haleluya. Amen. Wakorinto wa pili sura Kuma ya kumi mstari wa tatu, eh? maana ingawa tunaenenda katika mwili hatufanyi vita kwa jinsi ya mwili tulia ingawa sisi leo Jumatatu mm. asubuhi tutaenda kufanya kazi mm. tutaingia kwenye biashara zetu tutaingia kwenye mikataba mbalimbali mbali, kwa jinsi ya mwili, lakini inapotokea kufanya vita, hatufanyi vita vyetu kwa jinsi ya mwili. Maana silaha za vita vyetu si za mwili, si za mwili, bali zina uwezo katika Mungu. Kwa hiyo sisi silaha zetu si za mwili, yes. Biblia inasema lakini zina uwezo katika Mungu lakini sisi tunaenenda katika mwili, mm. Tunaoa na kuolewa katika mwili yes. Tunafanya kazi katika mwili. Hapa mimi navyoongea na wewe nipo katika mwili, mm. Asubuhi utaenda kazini kwako katika mwili, utafanya biashara yako, utauza ubuyu, utauza nyanya katika mwili, utaoa, utaolewa katika mwili. Lakini inapotokea swala la kupigana kwa vita yes. Sisi hatupigani katika mwili, kwa sababu silaha za vita vyetu zina uwezo katika Mungu. Kwa hiyo yes. Kwa kuwa silaha zetu za kutafutia uh, riski sasa kwenye kazi, silaha zetu za kutufanikisha kwenye biashara zetu, silaha zetu za kutufanikisha kwenye kazi, kwenye malezi ya watoto, kwenye biashara, kwenye kusaini mikataba, hizi silaha hizi zina uwezo katika Mungu. Fungua pamoja na mimi Kutoka sura ya kumi na saba. Haleluya! Kutoka sura ya kumi na saba, tuanze mstari wa kwanza. Fungua pamoja na mimi chapchap chap, tusikose muda wa kuomba, kwa sababu mtu wa Mungu, sisi tunaanza wiki yetu hii yeah. Na hii lazima iwe ni wiki ya ushindi Amen. Sisi tunashinda na zaidi ya kushinda Amen. Lakini huwezi kushindana usipopigana Ndo yes. changamoto wesi kukaridi ukasema mi mshindi, ukiwa umelala mm. mi mshindi, umetulia tu mahali uh -uh. Ukisikia mtu anakuambia hivi, sisi tunashinda na zaidi ya ya kushinda, maanake kwa lugha nyingine anakuambia hivi, sisi ni wapiganaji yes. kwa sababu hakuna mshindi ambaye amepumzika mm. Kutoka sura ya kumi na saba yes. mkutano yes. wote wa wana wa Israeli ukasafiri kutoka bara ya Sinai kwa mm. safari zao yes. kama Bwana alivyowaagiza mm. wakatua Fidimu mm. hapo hapakuwa na maji watu wanywe. Vita zipo kila mahali mm. wamesafiri wamekwenda mahali hakuna maji, kwa hiyo hao watu wakateta na Musa. mm. Kutoka kumi na saba mstari yes. wa pili, wakasema tupe maji tunywe. Musa akawaambia kwani kuteta na mimi, mbona mnamjaribu Bwana? mstari wa tatu mm. watu wakawa na kiu huko nao wakamnungunikia Musa, wakasema mbona umetupandisha kutoka Misri kutuua sisi na watoto wetu na wanyama wetu kwa kiu. mstari wa nne Musa akamlilia Bwana, sio akawatafutia maji, akamlilia Bwana hmm. kiongozi Elida praying ukisikia kumlilia Bwana kama unavyomlilia mai wako ah, ah, kule sio kumlilia Bwana kule ni yaani, huko wewe unakofanya unafanya, tunasema matendo ya kitoto. Kumlilia Bwana maanake ni kuomba Musa akamlilia Bwana kutoka 17 mstari na saba mstari wa nne, yes, akisema niwatendee nini watu hawa? Bado kidogo nao watanipiga kwa mawe. Mstari wa tano, Bwana akamwambia Musa, pita mbele ya watu ukawachukue baadhi ya, wa, ya, wa, ya wazee wa Israeli pamoja nawe na ile fimbo yako ambayo uliupiga mto kwayo uitwaye mkononi mwako ukaende Tazama nitasimama mbele yako huko juu ya lile jabali katika Horebu, nawe utapiga jabali na maji yatatoka, watu wapate kunywa. Musa akafanya hivyo mbele ya wana wa Israeli. Akapaita mahali pale jina lake Masa na Meriba kwa sababu ya mateto ya wana wa Israeli, kwa sababu walimjaribu Bwana wakisema, Je, Bwana yu kati yetu au sivyo? Mstari wa nane yes. series of events na kijana wangu hapa mmoja, siku hiyo alitoka ibadani akiwa amependeza kabisa, alikuwa anachomekea eh, mkanda nje. Unajua, nimezungukwa na small boys, small boys but they are wonderful, na wana mikogo, ujana mwingi, anashusha suruali, unakuwa uelewi alright. Kwa hiyo hapa kiuno kiko wapi? au kalio. Of course sasa, kama mtoto wa kiume ukiwa unatafuta kalio lake la, la nini <laughs> kwa hiyo inakuwa ka, inakuwa kama inakuwa kama ninawatafuta maneno vijana wangu yeah, 90% ya vijana naofanya nao kazi ni wanaume. Kwa hiyo wanaangalia vaa yao, ok. Kwa hiyo unakuta mtu ameweka suruali kaboka, si kaboka, mchizi si mchizi, ukimwangalia tu akiwa ananena kwa lugha ndo unajua huyo mzima lakini akifumba hivi, yaani nguo alizovaa hazina ushirikiano, anapiga yale matimba ma, ma lendi kuwa pawazi na ukuta hajafanya usafi, anapiga matisheti makubwa kwenye kembamba au kembamba, kanavaa pia nguo ndogo za watoto kwao, unakuta mwanaume kabanwa. E, siku moja nikawambia vijana wangu wakwaya hizi nguo na nikawadizainia, leo wa, wakamtaja dizaina wao kutoka Congo, nikasema huyu achaneni naye, kwa sababu aliwashonea kama kwanza nguo za makonda yani, yani nguo za vyombo vya usafiri wa daladala, walipiga maruni, halafu vishati vya juu vidogo. Kwa hiyo unakuta <laughs> yani wanaume kama kina mshana unaonekana, yani wana wanashepu <laughs> <laughs> zile nguo walivaa nyuia nimewambia hivi kuanzia sasa hivi nitawadizainia mavazi haleluya, amen. Kwa hiyo dizaina wao akawashonea nguo zina rangi kama ndugu zetu wanaotusaidia kwenye vyombo vya usafiri ili kutuelekeza mahali pa kwenda, Gongo la Mboto. Gongo la Mboto waliwapenda upeo, kwa hiyo wakashona nguo kama zao, lakini fundi wao hakuwa fea. Akawashonea wanaume vishati vya juu vya baba vidogo vimewabana na huku chini suruali, kwa hiyo walivyotokea hivi nikasema, wow. Kumbe wana wanashep na sijui right. <laughs> Ko maisha yana changamoto kila wakati. Kijana wangu katikati ya hilo kundi la wavaaji hivyo, yeye peke yake alikuwa anavaa outstanding, yani anajua nini cha kuchomeka halafu mkanda unakaa mahali pake, akitembea hivi kama jokeli ushao kucheza karata <laughs> lile jokeli sasa, anatembea mguu mmoja huku mwingine huku, ananata. Siku moja akamaliza kufanya kazi vizuri pale ibadani, akakwea boda na akapata maono kwamba siku hiyo yeye awe dereva wao. Maisha yalimshangaza wanasema, akavunjika mara nyingi sana, akapata ajali, very terrible accident. alikuwa amechomekea wale wahuni wangu wanaovaa mlegezo wapo mpaka leo hawajavunjika hata vidole, lakini amevaa vizuri, amependeza, lakini alikuwepo ibadani. And to me, it was so sudden. Kwa hiyo wakati naiona koli yake ananipigia baada ya ibada, nikasema kijanangu atakuwa ananitumia picha tu, aanipigia nini? Kumbe amepata ajali. You know why? Life has a challenge. Maisha yana challenge kila baada ya dakika moja. Hapa tunakaa, tunafundishana, tunaongea, tunacheka, hujui asubuhi kazini unafukuzwa, unasimamishwa au kuna mtu anakuchongea, hujui. Unarogwa, hujui. Mbaya zaidi siku hizi kimjini mjini, wadada wazuri na wakaka wamependeza na hirizi zao huko. Huwezi hata kujua ni mpaka mkiwa mnatetemesha miili ndio unajua mbona kama ana challenge. Hapa kuna nini? Kuna rafiki yangu mmoja siku moja akaenda kupiga show mahali. Nikiwa nimetulia kanipigia simu eh. Mama Shalom, kuna sauti nikiisikia, tunajua kuna tetemeko. Nikamwambia Shalomu, mtu wa Mungu, akasema mama, nimeona manyonyo yake yanachale. Nikasema naomba nilale, utanijuza asubuhi. Wow, ulikuwa unafanya nini ukaona manyonyo? Nia kumsalimia hotelini, ilikuwa hey, saa ngapi Saa tisa nina saa kumi kasema mida yangu ile, nasema tuamke na mapitii. Ye anasikia hivi amka na, yeah, na dada Debora, akaenda kufika kule. Dada kwa nje ukimwangalia ni mzuri, white cement kapendeza, mkali kawaka eh, white cement. Unajua kuna weupe na kuna weupe cement, yani weupe cement ni ule ambaye hana hata kidoa, wanaokunywa vidonge wale mweupe mpaka sehemu za siku <laughs> kwa sababu ujue <laughs> <laughs> Unajua kuna maeneo ni meusi na anatakiwa yawe meusi, lakini wale wanaojichubua na vidonge wale weupe mpaka sehemu zasima. Mchungaji umejuaje? Na alikuwa kijana na sasa ni kijana niliyechangamka, sijawahi kuona mwenye ake ameachwa aka, aka, aka. Yeye, yeah, aliposikia amka na mama pitii, yeah, akasikia hivi amka na dada Debora akaenda maeneo yetu, a true story, a friend, very close friend of mine kaenda kule, karudi asa, mama dada anachale, anachale wapi? Kwenye manyunyu. Nikasema alright, mliwasha talewe anachale sehemu nyingi sana, ujaziona nivile, ujapekua tu. Kwa hiyo siku hizi tupo kimjini, mjini watu na elizi zao wametulia hapo. Ananiangalia, anawaza, ananipima kwenye mizani yake, anajaa, hajai, anaomba, aombi. Mtu wa Mungu, niko vizuri. Kwa hiyo sasa, maisha yamejaa na changamoto. Kijana wangu kama nilivyokuwa nakuhadithia, ametoka kwenye ibada umesali pamoja, nimemwona wonderful photographer akikupiga picha. Hata kama ulikuwa una rangi ya babu yako unatokea mweupe, anakutengenezea shape. Yani ni photographer wa kimataifa. Wewe labda ni front end sphere, yani hata tukigeuza shingo yako huku nyuma haina shida, tukizungusha hivi, kama tukizungusha hivi mbele kama bundi haina shida. Yani ulivyoumbwa mbele na ulivyoumbwa nyuma, vyote ni sawa, havina shida. Wonderful photographer, lakini alikuwa anauzwa kukupiga picha akacho kiuno namna hii, ukatokea nyigu. Hata, hata kama ulikuwa umevaa jinzi ana uwezo wa kuivua akakutengenezea mwanamke nyonga, ukaonekana umevaa gauni ya heshima. Wonderful photograph kapiga picha. Mikogo mingi, alikuwa akitembea kama jokeli ile kwenye karata, mguu huku mguu huku, ha, ha. Alitendewa muujiza watu wa Mungu walimgonga, na yeye mwenyewe anasema ah, nilivyotoka nikapanda bodaboda boda, nikapata maono ya udereva, nikamwambia dereva, nipishe leo nikupakize. <laughs> Yani boda alikuja kumchukua Akamwambia boda, nimeona leseni yako katika roho ukidhi vigezo, naomba mimi nikuendeshe. Boda alikuwa ni mnyenyekevu unajua. Ah, yes, watu wake walioitwa kwa jina lake wakijinyenyekesha na kumpisha kwenye boda kwa yule jamaa, akajinyenyekesha akamwambia, Dani kaa mbele. Ah, mwana akawasha, hakufika mbali sana, akagongwa na gari, terrible accident, mguu, siku moja naenda kumwona pale Moi kasadani, ayuyu kwa sababu mguu umekaa jofu, una antena yani pale, kama hata kama simu yako haishiki mawimbi, ukisogeza karibu na <laughs> network inashika. Moyoni mwangu nikamhurumia, nikasema ni huyu Dani? Yes. Ni huyo Dani. Maisha yana challenge, challenges zigongi odi. Kila aliyefiwa alikuwa anacheka na marehemu dakika tano zilizopita, mtu anauguza babake na anauguza mama yake. Ukimuuliza atakwambia mzee wangu miaka miwili mitatu nyuma was just perfect and fine. Mtoto anaenda shule akiwa mzima kabisa, anarudi anakueleza story nyingine, unashangaa, What happened? What happened? Bibi anasema hivi, wasemapo kuna amani na salama. Ndio maana anasema hivi, ukiona uko vizuri na ndoa yako, ukiona uko vizuri kazini kwako, ukiona vizuri vizuri na uko vizuri na wenzio unafanya nao kazi, hiyo ndiyo taimu ya kuomba kuliko kawaida, hiyo ndiyo taimu ya kufunga kuliko kawaida. Ukiona mambo kwako yanakuendea vizuri, una chakula unakula, unakunywa na maji mpaka tumbo linajaa, lakini bado mbele yako kuna chakula. That is the moment to pray more. kwa sababu maisha yana uwezo wa kukuletea tenshen muda wowote. Vitu vingi vilivyotokea sisi watu wa Mungu ni vitu ambavyo hatukuwaza wala kutegemea. Biblia inasema hivi hapa Uh, uh, Kutoka kumi na saba watu wa Mungu wametoka wa kupata changamoto ya maji. Musa akatenda mambo pale watu wakapata maji. Kutoka kumi na saba mstari wa nane ile wamepata maji tu wamalekawapo yani, kana kwamba maisha ya kupumzisha zoea. Eh, eh, maisha yatakushangaza. Hatuna siku amka na mapiti. We, amka tu jiwekea, amka yako mwenyewe, amka na bigi mwenyewe unaamka na we mwenyewe, unaomba mwenyewe, sio mpaka usikiadi wako ana chati, sijui aa, kuna matukio huwezi kuwaza. Kutoka kumi na saba mstari wa kwanza mpaka wa saba watu walikuwa wanalalamika ishu ya maji. Mtumishi wa Mungu akapambana na Mungu wake pale, akamlilia Mungu. Mungu akamtendea muujiza watu wakapata maji, wakatulia. Walivyopata maji tu wa Amaleki wa, si kama tulivyosoma kule kwenye Samueli wa, wa, wa kwanza sura 30, yani katoka kwenye vita na wanaume, anaingia kwenye mji wake anakuta vita nyingine, hakuna namna. Kadri siku zinavyozidi kwenda, unatakiwa uendelee kuwa strong and stronger and the strongest, kila siku, kila siku Ha, jitie nguvu, jitie moyo katika Bwana. Kujitia moyo ni tofauti na kutiwa moyo. Watu wenyewe wana changamoto, watu wenyewe wana mambo yao. Hakuna mtu atakaye kutia moyo, labda akwambie tu pole, lakini moyo na nguvu unajitia wewe mwenyewe katika Bwana. Kutoka 17 mstari wa 8, wakati huo Waamaleki wakatokea wakapigana na Israeli Refidimu. ah! tumetoka tu kwenye water crisis. Tunaingia kwenye vita nyingine. Tumetoka wiki iliyopita, wiki ya amani, raha, peace all over. Tunaanza Jumatatu. Sikutishi lakini who knows? Who knows? Unazika nani Jumatatu hii ujui? Unauguza nani Jumatatu hii una taarifa? Wewe mwenyewe unapatwa na nini wiki hii una taarifa? That's why we must pray for our own inner strength za kutusaidia tunapoianza wiki mpya um, ya Jumatatu. Haleluya. Amen. Kutoka 17 mstari wa 8. Wakati huo Wamaleki wakatokea wakapigana na Israel huko Refidim. Mstari wa tisa, Musa akamwambia Yoshua, tuchagulie watu ukatoke upigane na Wamaleki. Watu wameshapata maji, lakini Wamaleki wamekuja. Bibilia inasema hivi, Musa akamwambia Yoshua msaidizi wake, jamani, nimechoka, hebu toa watu, kesho tunapanga vita na Wamaleki. Mstari wa 9 kesho nitasimama juu ya kilele kile na ile fung, fimbo ya Mungu nitakuwa nayo mkononi. Mstari wa kumi, Yoshua akafanya kama Musa alivyomwambia, akapigana na Amaleki na Musa na Haruni na Huri wakapanda juu ya kile kilima. Kwa hiyo huku chini watu wa Mungu wakaendelea kupigana vita. Haleluya. Amen. Vita inaendelea kati Israel ya Israeli na Amaleki, lakini juu ya kile kilele akapanda Musa na Haruni na Uri wakapanda kule juu, wanafanya nini? Mstari wa kumi na moja, ikawa Musa alipoinua mkono wake, Israeli walishinda, na alipoushusha mkono wake, Amaleki walishinda wao. Mambo ya mwilini na mambo ya rohoni yanakwenda hapo hapo. Chini vita inapigana, Waamaleki na lile jeshi, juu kwenye kilele Musa anaomba Biblia inasema hivi: alipokuwa anaweka mikono yake juu, Israeli walikuwa wanashinda, na alipokuwa anashusha mikono yake, Israeli walikuwa wanashindwa. Kuinua mikono juu maanake nini? Kwa hiyo kwa kadri ambavyo kiongozi wao alikuwa anaomba kule, chini wanapigana vita, wanashinda. Kiongozi akichoka akashusha mikono chini, watu wanapigwa. Kama utani, ndivyo zilivyo hesabu. Bibilia ni kitabu cha kweli Kama maandishi haya ni ya kweli, maana yake ni kwamba hivi sisi kila wakati tukinyanyua mikono yetu juu, tukaomba tutashinda. Wakati huo sio kwamba uh, kazi za mwilini haziendi, na ndio maana Wakorinto wa Pili, uh, sura ya kumi, tumesoma pale, ingawa tunaenenda katika mwili. Kuenenda katika mwili hakuepukiki tunauza mabeseni tunauza vyombo tunauza vitu fulani katika mwili, tunaoa na kuolewa katika mwili. Linapotokea vita, hatupigani tena kimwili, we are limited, nguvu ni chache. Kwanza tu nguvu zako ukisogeza sana miaka sabini, kama una diabeti na unavyokula hivyo. Alipoinua mkono wake, Israeli walishinda, na aliposhusha mkono wake, Amaleki walishinda, lakini mikono ya Musa ilikuwa mizito. Basi wakatwaa jiwe wakaliweka chini yake akalikalia. Haruni na Huri wakaitegemeza mikono yake, mmoja upande huu na mmoja upande huu, mikono yake ikathibitika hata jua lilipokucha. Kwa hiyo huna excuse ya kutoomba. Habari hii imeandikwa kwa namna ya picha. Biblia inasema hivi, Musa alipokuwa ananyenyoa mikono yake juu, Israeli walishinda, alipoishusha Amaleki walishinda maana yake alipoishusha mikono, alipoacha kuomba maadui zake walishinda. Unapoacha kuomba, unawapa ushindi maadui zako. Simple mathematics, yes. Class dismissed, tumemaliza, tumetoka ibadani late, unakaa mbali U, kutoka ibadani mpaka ufike huko nyumbani kwako, mbali unakaa huko Kimara, na kumbe Kimara kwenye pia kuna baruti nyuma ya zile baruti, yani, yani wewe unapokaa unamaliza vyombo vyote vya usafiri ni yani kwako, ku, kama kwa mganga yani, unapanda dadala unashuka, unapanda bodaboda unashuka, watu wa baskeli wanakuchukua wanakushusha, mwisho wanasema hivi, njia ipitiki kaka, tembea. Kwa hiyo umetoka ibadani saa tatu mpaka ufike kwako kwa saa sita. Ni mkewa na mdomo kakuchosha pale na maneno. Saa nane unatakiwa uamke, saa tisa uombe. Na mama Piti, una sababu za halali kabisa za kwa nini uombe, but you know what Matatizo yako, changamoto, dhiki, tabu, mitihani, nayo kusubiri Jumatatu, haizingatii sababu zako za halali za kutoomba, ila zinaangalia sababu zako za wewe kuomba. Invest in prayers, usiwe na sababu yoyote ya kwa nini siombi. Nimechoka? sio wewe wa kwanza. Imagine, mimi nimeamka saa ngapi? kama saa tisa natakiwa niwe hapa, na kwa jinsi nilivo kwao, manake kuna muda niliamka nikajiandaa kwao. Mi nimeamka saa ngapi? Kwao lazima ujue mimi nina zaidi ya masaa mawili nikiwa macho eneo hili, na niko sawa tu, wala hujole mali popote. Sijawahi kusimama hapa nikawa nafundisha na, na, na kitu chochote nikapiga mia. Haiwezekani. Sometimes mpata pitia akiwa huko off kamera atanipa signo kunywa maji, na bado sinywi. Mate akija simezi, nimefunga mfungo wangu, silezi, simezi hata mate, kujinyoosha kama mtoto mchanga mimi hapa, nani katikati yenu amewahi kuona hata napiga mwai au kujikuna shingo au, nafikiri shingo yangu haiwashi. Maji, watu wa Mungu wana mapenzi ya dhati, wameniwekea maji hapa, huwa yanakuwa ya moto mpaka yanapoa. I have to, sina option kwangu, haya yamekuwa ni maisha sasa. Na uhakika wiki hii yako mambo ambayo nitayasukuma kwa maombi yangu au nitayaacha pale pale kwa maombi yangu, unaamua wewe unaamua tu wewe, mtu unaamua wewe kuyapush mambo mbele au kuyasogeza mambo nyuma. Kwa maombi yako, ni wewe tu huyo. Ni Musa, ni kiongozi ambaye alikuwa anaongea na Mungu muda wote. Wewe hatuna uhakika kama unaongea na Mungu, unaongea mwenyewe, unaongea na mai wako, hatuna uhakika, lakini Musa alikuwa anaongea na Mungu muda wote. Imagine mtu ambaye anaongea na Mungu muda wote, Mungu anamuelekeza sofa. Hii ni sura ya kumi na saba tangia Biblia imeanza, habari za Musa ni sura nyingi tu. Musa anaongea na Mungu hapa Musa anaongea na Mungu hapa, lakini bado pamoja na kuongea na Mungu mara nyingi hivyo, kwenye kila changamoto akosema hivi, ah, niliongea naye jana, si kama mwingine anasema hapo. Bwana mama, tunaiombea wiki tena, boo tulichomba jamani Tumeomba na tunaomba tena Baba, katika jina la Yesu Kristo, mwana wa Mungu aliye hai. Ni siku nyingine mpya, ni Jumatatu nyingine, ni wiki nyingine, haleluya. Jina lako Baba libarikiwe, tuna kushukuru kwa ajili ya nguvu unazotujaza za rohoni. Shanda rabasata ryanto rabasika manto kurabasata. Tunapoianza wiki hii, tunapoianza wiki hii katika jina la Yesu. Hey, leo ni Jumatatu Bwana, tunapo ulianza wiki hii, mkono wako mkono wako uende pamoja na sisi. anda raba shata nato raba sika manto raba saka repo shanda raba sika ko raba shata. Usituache Baba, usituache usituache peke yetu kila hatua sakayo, piga hei, upige pamoja na sisi. anda raba sete ko raba shanda manderebosata natarabasata kerebo shata hey, Jumatatu ya leo Bwana, tutakapoenda kazini wende pamoja na sisi, tutakapoenda kwenye biashara zetu wende pamoja na sisi kerebo shanda manderebo sita natarabasata nderebo saika yakotarabadora erebo shanda wende pamoja na sisi tutakapoenda kwenye biashara zetu wende pamoja na sisi. banda la basete tusifanye kazi bila wewe, tusifanye kazi bila wewe banda la basika banda la basika rimbo banda la baseke banda la basonda la baseke. Tutakapoenda kwenye biashara zetu Baba, wende pamoja na sisi. Tutakapokuwa friends zetu wende pamoja na sisi. Tutakapokuwa kwenye maofisi yetu fanya kazi pamoja na sisi, kwa kila kazi, kwa kila biashara kwa kila wazo, kwa kila projekti tutakayoifanya wiki, Bwana wende pamoja na sisi etekereboshana aabako Amen. Kutoka sura ya 17, mstari wa 12, yes. ya kumi na saba mstari wa kumi na mbili, Biblia inasema lakini mikono ya Musa ilikuwa mizito mm-hmm. soma chawea yes. wakati mwingine tuna sababu za msingi kabisa za kutoomba uchovu wa mwili majukumu ya kazi lakini hakuna namna Biblia inasema hivi basi wakatwaa jiwe wakaliweka chini yake akalikalia Haruni na Uri wakaitegemeza mikono yake mmoja upande huu na mmoja upande huu, mikono yake ikathibitika, hata jua lilipokucha, mpaka vita inaisha. Usiombe kidogo ukaacha, omba mpaka vita ishe. mm -hmm. Mstari wa kumi na tatu, Biblia inasema hivi, Yoshua akawaangamiza Amaleki na watu wake kwa ukali wa upanga mpaka vita ilipoisha. Ndo watu wakakoma kuomba. Ona ni kawaida Ona ni jambo la kidachukua, ni jukumu lako la kila siku una usi. Bwana Yesu, ninawaombea ndugu zangu hawa, wiki hii ikawe ni wiki ya ushindi pande zote. Haleluya! wanapoanza Jumatatu yao, Jumanne, Juma yao, Jumatano yao, Alhamisi yao, Ijumaa, Jumamosi na Jumapili zikawe ni siku za ushindi katika jina la Yesu, Amen. Kila watakachoweka mikono yao kufanya kabarikiwe katika jina la Yesu Amen. Kila wazo la biashara, kila project ambayo wanaitegemea kuifanya wiki hii, Baba ukawafanikishe katika jina la Yesu Amen. Ukawatunze katika neema yako, ukawahifadhi. Amen. afya zao zikatunzwe. Amen. ndoa zao zikatunzwe. Amen. wake na waume zao wakatunzwe. Amen. katika jina la Yesu Amen. Kazi za mikono yao zikatunzwe Amen. Katika jina Yesu, kila vita yes. ya siri au ya wazi yes. watakayopigana wiki hii yes. ushindi ni garantii haleluya. Kila vita watakayopigana iwe yes. ni vita ya kiuchumi iwe yes. ni vita ya kiafya iwe yes. ni vita ya ndoa iwe yes. ni changamoto ya aina yoyote iwe yes. ni vita kazini iwe yes. ni vita kwenye biashara yes. kila vita mtu wa Mungu watakayopigana wiki hii yes. Ushindi ni lazima Amen. Haleluya Amen. Kila mahali watakapokanyaga umewapa kwa mema Amen. Katika jina la Yesu Amen. Wiki hii inayoanza ni wiki ya ushindi Amen. Wiki ya ushindi Amen. Ushindi pande zote Amen. Katika jina la Yesu watapigana vita na hawatazimia Amen. Haleluya, Zaburi ya ishirini Bwana atujibu. Yes. Koma, Bwana akujibu Yes. Ndugu yangu unayenisikiliza mm. unayeniangalia kutokea popote pale unaponiangalia, yes. hii ni wiki yetu ya ushindi. Bwana akujibu Amen. siku yako ya uhitaji, jina la Mungu wa Yakobo likuinue mahali popote, ndugu yangu ulipoinama wiki iliyopita yes. wiki hii ya Jumatatu inayoanza, jina la Mungu wa Yakobo likuinue likuinue juu sana likuinue juu sana Amen. Liku jina la Yesu kila utakachokifanya wiki hii kikupelekee kwenye kuinuka. Amen. katika jina la Yesu Amen. Ninaviangamiza na kuviweka mbali vitu vyote vya kukudidimiza Amen. Wiki hii ukainuke Amen. Ukainuke kwenye afya yako Amen. Ukainuke kwenye uchumi wako Amen. Katika jina la Yesu Amen. Akupelekee msaada kutoka patakatifu pake mahali popote wiki hii unapohitaji msaada Yes. Au utakapohitaji msaada Yes. Baba, katika jina la Yesu akupelekee huo msaada kutoka patakatifu pake katika jina la Yesu. Amen. na kukutegemeza, yes. miguu yako wiki hii ipate nguvu ya kusimama katika jina la Yesu. usimame kwenye biashara, usimame kwenye kazi zako, afya yako ikaimarike na kuwa mzima sana Amen. Kati katika jina la Yesu usiumwe wala usiuguze wiki hii katika jina la Yesu, katika jina la Yesu afya yako ikatunzwe na afya yanayowapenda. Katika jina la Yesu wazazi ndugu jamaa zako wakatunzwe kwa jina la Yesu hii ni wiki ya ushindi na ushindi kwa afya yako ukaonekane katika jina la Yesu amen, Haleluya. amen. Haleluya. amen. Haleluya. amen. Haleluya. amen. Asante kwa kuwa pamoja na mimi kuanzia mwanzo mpaka mwisho wa ibada hii. Usiache kuomba, usiache kumtafuta Mungu. Na kama umebarikiwa na maneno haya, unaweza kutoa sadaka yako kupitia namba zifuatazo: 0659687569 au 0753085789. Shalom.