Hello, this is your pastor Tony Kapolan, nataka nikukaribishe katika kusikiliza neno la Mungu tena siku ya leo. Biblia inasema neno la Mungu ni taa ya miguu yetu na linatumulikia kila mahali tunapokwenda. Maneno haya yatafungua macho yako. Inawezekana kuna giza ulikuwa unakutana nayo kwenye maisha yako, lakini liko neno ambalo neno hilo unalo siku hii ya leo, karibu. Nehemia chapter number one. Let's go. Kwanzia mstari wa kwanza. Habari za Nehemia mwana wa Hakalia, ikawa katika mwezi wa Kisleu mwaka wa ishirini nilipokuwapo Shushani Ngomeni. Hanani mmoja. Sasa nataka uione, alikuwa wapi? Shushani Ngomeni, do you remember Shushani Ngomeni? Uliiona wapi? Kwa Esther. So they are relatable stories. Yes, hii ni baada ya vurugu zote za wayahudi kutaka kuuawa zimeisha. Mtesi aliyekuwa anatutesa tumemalizana naye. Yes, shida iliyokuwa inatusumbua tumemalizana nayo. Now what next? Let's go. Habari za Nehemia mwana wa Hakalia, ikawa katika mwezi wa Kisleu mwaka wa ishirini nilipokuwapo Shushani Ngomeni. Hanani, mmoja wa ndugu zangu, akanijia yeye na watu wengine waliotoka Yuda, nami nikawauliza habari za Wayahudi waliopona, hao watu wa uhamisho waliosalia, na habari za Yerusalemu. Wakaniambia, watu wa uhamisho waliosalia huko katika wilaya ile wamo katika hali ya dhiki nyingi na mashutumu; tena ukuta wa Yerusalemu umebomolewa na malango yake yameteketezwa kwa moto. Hata ikawa niliposikia maneno hayo, nikaketi nikalia, nikaomboleza siku kadha wa kadha, kisha nikafunga, nikaomba mbele za Mungu wa mbinguni, nikasema, nakusii e Bwana Mungu wa mbinguni, Mungu mkuu, mwenye kuogofya mwenye kutimiza agano lake na rehema zake kwa hao wampendao na kuzishika amri zake, tega sikio lako macho yako yafumbuke, upate kuyasikiliza maombi ya mtumishi wako ninayoomba mbele zako wakati huu mchana na usiku, kwa ajili ya wana wa Israeli watumishi wako, hapo ninapoziungama dhambi za wana wa Israeli tulizofanya juu yako, naam. Mimi na nyumba ya baba yangu tumefanya dhambi. Tumetenda maovu mengi juu yako, wala hatukuzishika amri wala sheria wala hukumu ulizoamuru Musa mtumishi wako. Na kuomba, likumbuke neno lile ulilomwamuru Musa mtumishi wako ukisema, mkikosa nitawatawanya kati ya mataifa, bali mkinirudia mimi na kuzishika amri zangu na kuzitenda, watu wako waliofukuzwa wajapokuwa katika pande za mwisho wa mbingu, hata hivyo nitawakusanya kutoka huko na kuwaleta mpaka mahali pale nilipopachagua ili kuliweka jina langu hapo. Basi watu hao ni watumishi wako na watu wako uliowakomboa kwa uweza wako mwingi na kwa mkono wako hodari. e Bwana, nakusihi litege sikio lako uyasikilize maombi ya mtumishi wako na maombi ya watumishi wako wanaofurahi kulicha jina lako, na kuomba sana unifanikishe mimi mtumishi wako leo, ukanijalie rehema mbele ya mtu huyu. Maana nalikuwa mnyweshaji wa mfalme right. Wakaniambia watu wa uhamisho waliosalia huko katika wilaya ile wamo katika hali ya dhiki nyingi na mashutumu, tena ukuta wa Yerusalemu umebomolewa na malango yake yameteketezwa kwa moto. Hata ikawa niliposikia maneno hayo, nikaketi nikalia, nikaomboleza siku kadha wa kadha, kisha nikafunga, nikaomba mbele za Mungu wa mbinguni. I want you to see several things tunapoanza. Cha kwanza ambacho nataka nikupe taarifa, story ya Nehemia inakuja baada ya Esther. Yes, japokuwa vitabu vimepangwa, kimeanza cha Nehemia. Stori ya Nehemia inatokea kwenye mwaka 445 BC. Alafu stori ya Esther inatokea mwaka 448 BC. Sasa nitakupa tofauti. Zamani mnakumbuka zilikuwa zinarudi hivi mpaka zikashuka kwenye zikafikia moja, alafu ikaja zero, mnakumbuka? Zamani BC walikuwa wahesabu kwenda mbele, BC walikuwa wanarudi nyuma. You get the point, eh? Yes, so hii ilikuwa ni 445 BC na ya Esther ilikuwa ni um, 448 BC. Umeelewa paka hapo? Yeah. Kwa sisi tuliosoma history hapo ndo sehemu yetu sasa, kwa sababu ni kukumbushe kwamba Wayahudi hawakutoka kwenye nchi ya Mfalme Ashuero by this time Wayahudi kwenye hii nchi wamepewa kibali cha kuishi to the extent some of them wanafanya kazi sasa wapi, ikulu, and one of them ni Nehemia. So sasa wamekaa, wamerelax, wako sawa huko waliko, walikotawanywa, wa wanakula raha, wanakula maisha, maisha yanaendelea. Then ndugu yake Nehemia anasafiri kutoka Jerusalem anakuja mpaka Shushani ngomeni in the capital city yule mfalme and then this is what the bible says akampa stori ya yanayoendelea kwa masalia yaliyobaki. Kumbuka hawa watu walikuwa wametawanywa, walipoenda Babiloni Babiloni ikagawanyika zaidi, wakagawanywa wengine. Hii sasa hivi ni nchi inaitwa Persia. This was Persia. So by this time tim uh, yuko kwenye nchi ya Persia na ni kukumbusha, walichukuliwa utumwani. Kwa hiyo kuna masalia yaliyobaki, na kukumbusha ya tena, utumwa huu ulianzia kipindi cha Jeremaya, wakati mfalme Nebukadnezar alipoenda kuwateka, and then it was scattered, they were scattered, they were scattered, they were scattered in. Mind you they stayed in this land for 70 good years. miaka zaidi ya sabini walitakiwa kukaa utumwani. So hizi ni poshen za baadhi ya miaka iliyopita. And then wanakuja kutoka baadaye kwenye season ya mtumishi wa Mungu anaitwa Ezra. So vitabu vitatu vimefuatana Ezra, Nehemia, Esther. Because these stories are correlatively in Zakaria. Okay? Yes. So, these so are young men ambao walikuwa huku utumwani, yaani adventure zao hawa walifanya huku utumwani, hawakuzifanya adventure zao kwenye mji wa Yerusalemu. Why is it necessary for you to understand the story? Kwamba fakti ya kwamba tumemalizana na Hamani na tumesha seto, tuko tumetulia, sasa Wayahudi wamepewa uhuru. Haimaanishi sasa tunatakiwa kubweteka. when things start to flow you should understand if you you are are not not building if you are not, kwa sababu story of Nehemia, simply summary ni, ni mtu ambaye alirudi kujenga ukuta wa Yerusalem kwa sababu kuna kitu kimetajwa hapa, anasema the wall of Jerusalem ilikuwa imeanguka. Na ukiuzungumza the, the wall of Jerusalem, kinachozungumzwa hapo ni zile kuta alizozijenga mfalme Solomon and one of, the, of that ni kuta ambazo zilikuwa ni kuta za hekalu. Okay yes. ko ukisikia ukuta wa Yerusalem manake to them it was a piece of wall ambayo it was remaining kama an icon to them. Kwa hiyo walikuwa Mungu alisema hivi, ikiwa watu wangu walioitwa kwa jina langu kipindi cha, cha, cha, cha, cha Solomon. Uh, Mungu alimpa ahadi mfalme Solomon ya kwamba watu wangu walioitwa kwa jina langu watajinyekesha na kuomba na kutafuta uso wangu, mimi nitasikia kutoka mbinguni juu na kuwaponya nchi yayo, na hata kama wakiwa wamefukelekwa utumwani nitawarudisha. Now this wall was like a ritual to them If you destroy the wall, ilikuwa ni kama unawaharibu maisha yao na unafuta kumbukumbu lao. So wall was something very vital in their life. So pamoja na kwamba Yerusalemu ilikuwa imechoma moto, imeharibika, kitu kilichomvuruga zaidi Nehemia ilikuwa ni kile kitu ambacho kilikuwa ni identity yao, ilikuwa ni kama mnara wao, ambao that one is our, our reason to go back home. Amen. Now he's given information na kukumbusha huku utumwani waliko sasa, huku hawana mateso. By this time kumbuka, Modekai alinunua uhuru wao, Esther alinunua uhuru wao, kwao wanaishi huku kama raia wa kawaida. They are okay, kazi zinaendelea, biashara zinaendelea, unaweza ukaona vitu vina flow and then ukafikiri umemaliza, hujamaliza. When things are good you should know God is giving you a signal to build something niliwahi kuzungumza tukiwa kule ki, uh, uh, um, Vikindu nikasema hivi down so, siku zote mtoto wa Mungu hata kama Mungu amemjalia amani pande zote, he should know anatakiwa kutafuta kitu cha kufanya kinachompa sababu ya maono yake. Kwa nini? Kwa sababu Biblia inasema hivi, pasipo maono watu wanashindwa kujizuia. Maybe japokuwa sio sio sababu, lakini maybe that's the reason why wakati mwingine Mungu hatufanyi tuishi bila prayer point. Kila wakati hata baada ya tunaona tumemaliza jambo fulani, hujakaa sawa, kuna kitu kingine kimetokea. Ni kama Mungu anakupa mchakato usio na mapumziko wa moja kwa moja wa kuchakata vitu. Kwa nini? Kwa sababu Mungu amewahi kuishi na watu wajanja wajanja wengi, mmoja wapo ni Solomon. Alimpa amani pande zote. Solomon akaanza kujenga, si? Wakati uko bizi anajenga, Solomon was okay with God. Alipomaliza kujenga kila kitu, kakaa sawa, Solomon alimwacha Mungu. So there is a danger when everything is cool and ok, ukajikuta umemsahau Mungu kabisa. So always kwenye maisha yako, find out the next step. What does the lord want for me to do? Hata kama naona fedha imeongezeka, chakula napata, nyumba nimejenga, vitu nimefanya, find out kutoka kwenye moyo wa Mungu, what next should I do? these people wakawa wamebeteka. Kumbuka, wanyawa wametawanywa dunia nzima, lakini waliobakishwa kule haikutosha. Adui akanyanyuka kutokea kule kwao nao. You should know, ukifanikiwa wewe, ukajiona umefanikiwa, umemaliza, kama hauna mchakato wa kusaidia wa kwenu, adui atatokea nyumbani kwenu kuja kuporomosha maisha yako. Kwa hiyo kufanikiwa wewe peke yako sio sifa. Fanikiwa to the extent una uwezo wa kuinua na wengine pia Ndivyo ilivyo hata kwenye mwili wa Kristo. Kufanikiwa peke yetu sio sawa, tufanikiwe to the extent Mungu atupe sababu ya kusaidia wengine. Kwa sababu hiyo, jua hivi, tuna kazi ya kufanya hata kama tukija kuwa matajiri sana, sana kupita kawaida na tutakuja kuwa matajiri kupita kawaida, lazima tujue utajiri wetu Mungu ametupa kwa sababu tuna kazi ya kufanya. Labda niongee kidogo na matajiri. Na matajiri hapo naona mpaka hela zinadondoka huko, tuna hela nyingi sana sisi, haleluya Labda niongee na matajiri, matajiri bwana siwe sana. So matajiri mnielewe, kwa kuwa Mungu amewabariki na kuwainua sana na kuwapa mali nyingi sana, siongee kwa kuwa hata, ninasema kwa kuwa ame, oh, haleluya, kwa kuwa Mungu amewabariki na kuwainua sana. See it in your heart. Yes. Kwamba sijabarikiwa mimi tu kwa ajili yangu, I have a mission to do. if, I, if I, you are looking for for money don't look for small money please Look for bigger money because your money is on a mission. There is a body of Christ to build. Kuna mwili wa Kristo wa kujenga. Kuna mambo ya Mungu ya kufanya. Unanisikia ninachosema? Kuna madude ya kufanya. Determine. Saa inapofika ya kujenga, dude letu hapa kwenye mji huu. Determine kwamba mimi nitaweka flow yote peke yangu. Nitaamini kwamba taa zote za hilo kanisa nitaziweka mimi, yes. Nitaamini kwamba nguzo zote, ndio maana nasema hivi. Fakti ya kwamba umekula mfano brother pale Mungu amefungua mlango ameenda kupanga kwenye nyumba nzuri, ajiambie hivi hapa sio mwisho, I have to go for a better money for a better position. Sometimes watoto wa Mungu wengi hatujui kwa nini tunataka vitu vikubwa. Wengi wanafikiri tunataka fedha na mali kwa sababu tu ya kula na kunywa, you need to go beyond that. You need to go beyond kwenye kula na kunywa, because God want to prosper you, lakini hawezi kuprosper maono kiji, k, k, kisoda. Mungu anataka uwe na tenki, sio kisoda ngeukili okay. Nakwambia, Mungu hawezi kuinua maono kisoda. kama una maono kisoda, Mungu humuhitaji wa nini sasa? Wa nini sasa? Maono mengine unahitaji tu mume mwenye hela, unafanikiwa, wala uhitaji Mungu. Maono mengine unahitaji tu mkopo benki, umefanikiwa, wala uhitaji Mungu. Lakini kuna yale maono yale ambayo hata ukienda benki kuambiwa akupe yola hawana. I don't know if I'm talking to somebody here. So Nehemia tayari kila kitu kime naonekana kama kimesha kaa sawa. Na kukumbusha tena. They they are in the country ambayo tayari uhuru wao wameshakabidhiwa. Lakini ametokea ndugu yake kutokea huko alikotokea then akamwambia, "Brother, nyumbani kumeteketea na ukuta wa Yerusalemu." Nehemia anaanza kuomba maombi na kufunga kwa sababu sasa maono haya hajui hata afanye nini, anaanzia wapi. Nehemia analia mbele za Mungu, anaomba. Na nilikuwa sijawahi kujua kwa nini Nehemia alianza kuomba the moment amepewa taarifa ya matatizo ya kwao. Nehemia akupiga ukunga, Nehemia aliomba. Wewe ukipewa taarifa ya matatizo unalia badala ya kuomba. Ukiomba Mungu anakupa na nini, nini cha kufanya. Ukianza kuangalia wakati anatiririka Nehemia kwenye maombi yake, you realize Wakati anaomba ni kama alikuwa anaomba toba kwa ajili ya nchi. Kwa lugha ya kawaida, hii ni tafsiri yangu binafsi. Aliwahi kusema mwalimu mmoja wa neno la Mungu, anaitwa Pastor Chris Oneinka, anasema hivi, no one is supposed to have his personal interpretation of the scripture, au no one is permitted to interpret the scripture by his own mind. So if we will have to interpret the scripture, we have to interpret the scripture by the scripture. So by the studying of the first chapter, ya kitabu cha Nehemia tunamuona Nehemia anatiririka na toba. Kwenye akili yangu nikawaza, hii ameitoa wapi? Utagundua ni maombi yale yale ambayo Danieli aliyaomba. Yes. So Nehemia hakuinvent new prayer. He was flowing with maombi ya Danieli. But also he was flowing na maneno ya King Solomon, ambayo Mungu aliyaongea wa wakati Mungu anamwambia King Solomon, hawa watu siku wakinitafuta mimi, nitasikia. And then Nehemia anazungumza hapa. Anasema, wewe ulisema, mwana swiwe. Amen. Bwana Yesu asifiwe. Amen. Sasa kuta zimeanguka. Kuta zile, ili zijengwe. Mwambie jirani yako hazihitaji mwana maombi tu. Lakini ili zijengwe zinahitaji maombi na kuchukua tena. Na amini, unanisikia? Ili kuta za Yerusalemu zijengwe hazihitaji mwana maombi tu, lakini ili zijengwe zinahitaji maombi. Kwa nini zinahitaji maombi? Kwa sababu number one, umeniletea taarifa ya nyumbani kwetu. Mimi nipo kazini, mimi nipo nchi hii ya utumwani huku, nimeajiriwa na ni mnyweshaji wa mfalme. Now we realize Nehemia ni nani kwenye mstari wa mwisho. And then you will, you'll, you'll discover maombi ya Nehemia yote yalikuwa analenga kitu gani? Nehemia alikuwa haombi ujenzi wa ukuta. Nehemia alikuwa anaomba kibali, kwamba kama Mungu utanijalia kibali mbele za mtu huyu mfalme. Anzia mstari wa nane, kwanzia mstari wa nane. "Na kuomba likumbuke neno lile ulilomwamuru Musa. Hatoi maombi sehemu nyingine, nanisikia watu wa Mungu, yes. Charles, nanisikia maombi Nehemia hayatoi sehemu nyingine. He is anasema na kuomba Mungu likumbuke lile neno. Sasa wewe, yakwako maombi yako natoaga barabarani, mgeukie jina yako, ambie matukio ya maisha yasikupe prayer point. Siku ukilipata tukio kwenye maisha, find out kwenye scripture, Mungu alisema nini kuhusu hili tukio, and then go back to him with the scripture ambayo ina relate na tukio lako. Umesikia nachosema? Yes. Bwana una, unanielewa? Nikikuona unasinjia na kutupia mike ikugonge hapa, nipi mfungaji, umeelewa mfungaji mwana maombi umenisikia? We are dealing with a guy here ambaye he he is is not inventing his own prayer this man he is referring to the promises of God. Now wale wenye kumbukumbu watakumbuka nilisema hivi kwenye kitabu cha Petro. Petro anatuambia kwenye Petro wa pili sura ya kwanza, anazungumza, anasema hivi: kwa sababu ya ahadi za Mungu ametujalia sisi vitu vyote tunavyovitaka kwa ajili ya utaua because of the promises, yes. So promises of God ni stoo ya mahitaji ya watu ya sasa. Waraka wa pili wa Petro sura ya kwanza mstari wa tatu. mm -hmm. kwa kuwa uweza wake wa uungu umetukirimia vitu vyote, umetukirimia vitu vyote vipasavyo uzima, na vipasavyo uzima na na utauwa. Utauwa. Aha, kwa kumjua yeye aliyetuita kwa, kwa utukufu wake na wema wake mwenyewe aha. Tena kwa hayo ametukirimia ahadi kubwa mno, kwa hayo ametukirimia ahadi kubwa mno za thamani za samani, ili kwamba kwa hizo mpate kwa, kwa hizo ahadi, yes. Kwa hizo ahadi. Yes. So, hapa nisimame kidogo. Kuna jitu lilinielewi hapa chini kwa nilifuate. Anasema hivi ili kwamba kwa hizo ahadi tufanyeje? Tu, tuwe washirika wa ahadi za Mungu zote alizotupatia, mama yangu, ndio zinatupa sisi access ya kushiriki tabia ya Mungu. Kama Mungu tabia yake ni kushinda ni kutokea kwenye ahadi za Mungu ndipo tunapata mpenyo na sisi kushinda kama Mungu anavyoshinda. Kama tabia ya Mungu ni kufanikiwa kutokea kwenye ahadi zake na sisi tunapata kufanikiwa kama mungu anavyofanikiwa. Kama Mungu haugui, ni kutokea kwenye ahadi zake, na sisi tunapata kutokuugua kama Mungu asivyougua. Kama Mungu ni tajiri, na sisi tunaupata utajiri kutokea kwenye ahadi zake yes. Kama yeye alivyo tajiri ajiri. Sema amina kama umeelewa. <sighs> Kwa kuwa uwezo wake na wa uungu ametukirimia vitu vyote vipasavyo uzima kwa utu... kuwa uwezo wake wa uungu umetukirimia vitu vyote vitupasavyo nini? uzima <tutu>... na utaua a... kwa kumjua yeye aliyetuita kwa uzima kumjua na utaua wa... kwa kumjua yeye aliyetuita katika utukufu katika utukufu wake na wema wake mwenyewe <tutu> mm. Tena kwa hayo, ametukirimia ahadi kubwa. Tena kwa hayo, yapi hayo? ya utaua hayo, ya utukufu yes. Kwa hayo anasema ametukirimia nini? ahadi kubwa mno, ahadi kubwa mno. za thamani. Maanake hizi ahadi, maana yake, ndani ya ahadi za Mungu kuna hela unayoitafuta. Amen, amesema za thamani Mtumishi, unaelewa? Anasema hivi, hizo ahadi zenyewe ni za thamani. Kwa hiyo hizi ahadi za Mungu zilizopewa sio geresha, yes. Ziko pale na zina value ya kubadilisha maisha ya mtu kama ambavyo hela ina thamani ya kubadilisha maisha ya mtu Ahadi za Mungu zaweza kukubadilishia maisha yako kabisa. Watumishi mmeelewa ya hapo bwana? Mmeelewa au mna mawazo lakini hamna namna? Unatakiwa uelewe ili upate matokeo ya mfungo. Walokole wengi wakiomba wanaishia kukonda tu bila kupata matokeo tuliomba maombi siusa. Yes, tukaomba Zakaria. Lakini leo hapa Petro anatuambia kitu cha ajabu, anatuambia hivi: kwenye ahadi za Mungu tunapata nini? Tunapata kuwa washirika wa tabia, kuwa washirika wa tabia ya uhungu. Yes, iwazi tabia ya Mungu yote ambayo inakuvutia. Mimi mwenyewe niwaze hiyo ya kwanza, tabia ya Mungu inayokuvutia we ni ipi? Mungu anaishiwa Bwana ndiye mchungaji wangu. Sita. Aliwapa watoto wake ahadi kulingana na kitabu cha Musa. Musa aliambiwa na Mungu, mkienda kwenye ile nchi, hakuna katikati yenu atakaye kukopa ila nyinyi mtakopesha mataifa. Ukijiona umeshuka mpaka umefikia levu na uhitaji maanake, kuna namna ahadi ya Mungu kwako haijawa revealed, haijaonekana ni halisi na niwape taarifa sasa, kwa nini maonyesha hiyo mistari kwanza, angaa uisome hiyo introduction ya Nehemia, tusio na papara nayo. Yani leo ninakupasha tu nakupasha tu ubongo wako, tunakwenda ni pazuri, mtumishi ni pazuri sana. Umeelewa kikofia bwana, bwana siwe bwana, mmenielewa watu wa Mungu. Ahadi alimwambia Musa, lakini cheche mstari wa nane hapa anasemaje? ulimwambia Musa maneno haya yes. Oh, aliambiwa Musa lakini ana validation oh they are valid even in the days of Nehemiah yes. This is to tell you guys it's Nehemiah in the Bible. Kuna vitu mkimtajia Mungu havijui. Ndiyo maana Mungu alipokuja kwa bikira Mariamu, anamwambia hivi utapata mtoto, yani kwake hajui kama Mariamu ni bikira. He just get in, anakuja kwa Sara anamwambia utapata mtoto, anamwambia ni yawezekanyaje neno hili, anaambia hakuna neno gumu kwa Bwana Mungu, anamwambia baada, anaambia Mungu hivi ah Labda huyo Eliezeri Mdameski kwa sababu mimi nimekuwa mzee sana. Naambia to me that terminology haipo, so do not quote your problem and put it in prayer yes. Quote God in prayer. Amen. Maombi yako yanatakiwa asheni hivi, Baba wewe umesema sawasawa na neno lako, umesema umetuambia watoto wako, umesema kwenye neno lako Mungu, hivi ndivyo unavyosema, kwa kuwa wewe Mungu ni na hiki ndicho unachosema. Yaani maombi yako yanatakiwa yawe ni scripture after scripture promise after promise then by that promise the more you talk the more you meditate unaishiriki tabia ya uungu kwa kuwa yeye hafeli na wewe huwezi kufeli kwa kuwa yeye akwami na wewe huwezi kukwama na muona mtu apakivuka vikwazo vingi sana Hema. sema mungu akwami siwezi kukwama mungu akwami siwezi kukwama ongea kama myahudi mtu wa mungu mungu akwami siwezi kukwama verse 8 Nehemiah is is showing us the model of his prayer. Yes. Look at what he is praying. Let's go. Na kuomba ulikumbuke neno lile ulo muamuru Musa mtumishi wako. Na ukisema okay, kwani wewe unashinda kumwambia hivi, Mungu naomba ukumbuke yale maneno uliyomwekea Daudi moyoni mpaka akaandika ya kwamba Bwana wewe ndiye mchungaji wake hatapungukiwa na kitu. Kumbuka lile neno, mimi nami ni mtoto wako kama Daudi. Mungu wewe ni mtoto wako, mimi ni mtoto wako, ni kondoo wako, kondoo wa malisho yako. Je, Mungu umekosa malisho ya kunilisha sawasawa na neno lako? Sitapungukiwa na kitu, ninatamka yes, sitapungukiwa na kitu. Kodi mm, imesalia laki moja lakini sitapungukiwa, sitapungukiwa, sita kufika kesho asubuhi, Jehova Ka, kabla sijakutana na dalali anayetaka hiyo hela, hiyo hela itakuwa imepatikana. Maana Bwana, mimi ni mchungaji wako mimi yes, ni, ni kondoo wako, na wewe ni mchungaji wangu, sijapungukiwa na kitu. Nakataa kupungukiwa, nakataa. Hey, tu tumaliza maana neno lake linasema miungu yao ina masikio lakini haisikii. Ya, yes. ya kwao ina macho lakini haioni, ina mikono lakini haishiki. Bali wewe Bwana Mungu wetu una masikio na unasikia. Kwa hiyo watoto wako tumekuwa tukiomba hapa, asili umetusikia. Tunakataa kuto kujibiwa yeah. maombi yetu, tutaona matokeo yake Amen. kama unaamini sema amina kubwa hey Amen. If you are a believer, can I can hear loud as Amen? Amen. Ngapi naamini Mungu Amen. na kwa kwa ametusikia, unaogopa kwa nini? Bado na wasiwasi? Narudia nini? Kwa maelezo haya kuanzia leo. Walk like a king. Na kuomba, likumbuke neno lile ulilomwamuru Musa mtumishi wako ukisema, mm. Mm. Mkikosa nitawatawanya kati ya mataifa mm -hmm, bali mkinirudia mimi na kuzishika amri zangu na kuzitenda mm -hmm, watu wako waliofukuzwa wajapokuwa katika pande za mwisho wa mbingu, hata hivyo nitawakusanya kutoka huko na kuwaleta mpaka mahali pale nilipopachagua ili kuliweka jina langu hapo. Basi watu hao ni watumishi wako na watu wako uliowakomboa kwa uweza wako mwingi na kwa mkono wako hodari. E Bwana, nakusihi litege sikio lako uyasikilize maombi yangu mtumishi wako na maombi ya watumishi wako wanaofurahi kulicha jina lako, na kuomba sana unifanikishe mimi mtumishi wako leo unikanijalie rehema mbele ya mtu huyu. Now, kama umenotice, hapo maombi yamebadilika, haombi rehema kwa Mungu tena yes, anaomba ajaliwe rehema mbele ya mtu yes. Kwa kuna mtu Nehemia, anataka kumfuata, anaomba rehema. Unakumbuka nilikuambia hivi, fika kabla ya kufika? yes. yes. yes. jambo anayoenda kulifanya nina kimungu kabisa, this man man is not not asking asking again favor from God yes. now now he's asking favor to see a man. Now, are you you following what I'm teaching or not? Yes. have you realized kwamba tumeondoka kwenye Nehemia kuongea na Mungu, sasa naongea na Mungu juu ya kule anakoenda Yes. Alafu namalizia kwa maana mimi nilikuwa mnyweshaji wa mfalme. So we know this man is asking access to the king. Now you should know huyu jamaa ameanza maombi moyoni mwake, hakutuambia anaombea nini. Okay? Yes. Alichotuambia ni kana kwamba kuna kitu it it didn't, it didn't, uh, it didn't show from from the beginning but from what we read yes we see this man there is a direction he's going yes. So huyu jamaa ana maono yake huyu yanayompelekea kuomba. So don't pray your immediate problem, pray your vision, amen. But I can end up with this, he's asking for a favor to see the king. Anasema kwa sababu mimi nilikuwa mnyweshaji wa mfalme. Manake huyu jamaa ana jambo lake moyoni. Kumbuka ameelezwa, ameeleza habari za kwao ana jambo lake moyoni and bila permission, bila ruhusa. Yeye ni mnyweshaji wa mfalme and he has to attend the king, lakini jambo la nyumbani kwao linamsumbua. Hii inatuonyesha practicality of life kabisa. Kuna watu wengine hamhitaji favor kwa Mungu, mnahitaji favor kwa watu. Lakini ili watu wakuelewe, mwambie Mungu, mwambie Mungu. Unajua kabisa anayetakiwa kupiga saini ni yule pale lakini ukienda kienyeji, nipigie saini hawezi kupa, mwambie Mungu. Alafu ukimaliza kumwambia, nenda, tunarudi kulekule kwa Esta. Ukimaliza kuomba, kabishe hodi, yes. sema kila ntakapochukua, kila ntakapochukua na kuzikiri, na kuzikiri, wakati wakati ahadi zako kila wowote, hiyo ahadi ina uwezo wa kunipa thamani yake, inaweza kunipa thamani sema yake. kila ahadi yako Mungu, Mungu ina thamani yake Ina kila ahadi ya yako Mungu kila ina ya thamani yake, ina thamani yake. Sitajiita nisiye na thamani tena, sitajiona nisiye na hey, thamani, thamani, thamani, thamani kila ahadi yako ina, ina thamani kama watu wa kale wa kwenye Biblia walizishika ahadi zako ulizowapa watu wengine, na mimi nimeziona ahadi zako ulizowapa watu wengine. Nitazishika hizo ahadi kwa kuwa ahadi zako hazibadiliki kwa sababu mtu amebadilika. Ahadi zako hazibadiliki kwa sababu mtu amebadilika, anaweza akawa mtu mwingine kabisa, lakini ahadi yako ni ile ile Fakti ya kwamba alitamkiwa Isaya, leo hii kwako haibadiliki. Imesahau neno lake, mambo yote yatapita na watu watapita, lakini kama aliwahi kusema. Hilo neno bado lipo mtaani. Hey, nasema hilo neno bado lipo mtaani, hilo hey, neno bado liko kwenye atmosphere. Sema ahadi za Mungu hazibadiliki eti kwa sababu mtu amebadilika. Alichowaambia wao kinafanya kazi hata kwetu. Sasa neno lake halijapungua nguvu, halija expire, halijachuja, halijaisha. Kwa hiyo leo hii kwanza leo ukiwa unasoma Biblia yako tafuta, yes, tukio Mungu Mungu Mungu alichomwambia mtu mtu mtu. Amen. Yani, kama kuna kuna mtu aliambiwa aliambiwa kitu na na na Mungu, kuna mtu kwenye kwenye kwenye Biblia aliambiwa na Mungu kwamba nimekupa hekima uliomba lakini na hela pia, yes. najua kwa nini hivi vitu havikuwa vinatokea kwenye maisha yetu kwenye ulokole wetu, kwa sababu tulikosa tu mwalimu akutuelimbia huyu kweli. Imagine, we we we know know this this revelation today, what if we would know this when we were young? Please let us teach our children the Bible. Amen. Mtoto wako leo hii akuuliza mama, kwa nini nisome Biblia? Mwambie mwanangu, soma Biblia kwa sababu Mungu alichomwambia mtu mwingine ndani ya Biblia hakibadiliki. Kwa sababu ni wewe, kiko vile vile hata kwako, kama yes. Kuna mtu aliambiwa simama, uende, na wewe unaweza ukaambiwa simama, uende, kama yes. Kuna mtu aliambiwa fufuka, na wewe unaweza ukaambiwa fufuka. Kama kuna mtu aliambiwa na hela nakupa, na wewe umeambiwaje? kuna, kuna watu kwenye Biblia waliambiwa hivyo hamtakopa bali mtakopesha. Unaonaje, na sisi tuchukue neno lio la kwetu Amen unajiona ambavyo tutakuwa na benki moja kule. Hamtakopa bali mtakopesha mataifa. Walikuwa wanaambiwa wakiwa watumwa, walikuwa God God is giving you you you you a a promise when when you are are nobody. Wakati Abraham hana mtoto Mungu anamwita baba wa mataifa mengi. God calls you rich when you are still in a one room. Please, wewe ambaye uko kwenye chumba kimoja, usijisikie vibaya. I'm telling you as you as your pastor, tukiwa bado bado tuko hai. Mimi nikiwa bado mchungaji wako. Kabla hujaanza kusafiri safiri sana kuenda Dubai wapi. You will see yourself. Ukimiliki nyumba nyingi kwenye uso wa nchi. Amen. Kuna watu waambiwa hivi mtakaa kwenye nyumba ambazo hamjajenga nyinyi. Jiandae mwanangu, watu watazileta nyumba, nyumba zao mikononi mwao. Utanunua kwa fedha iliyopo mkononi mwako. Amen. Mungu akubariki. Ongera kwa kusikiliza maneno hayo ya Mungu. Najua yamekujenga, yamekuinua. Unaweza ukatufuatilia pia ibada zetu live kwa njia ya YouTube na mitandao yetu mingine ya kijamii. Lakini pia kama ungependa kushiriki pamoja nasi kwa njia ya sadaka, najua maneno hayo yamekubariki, ni kwa 0762153539. Lakini pia unaweza ukatu reach out kwa namba hizo hizo kwa njia ya WhatsApp, na Mungu atakubariki sana.