Shalom mpendwa wa Bwana, this is Mama PT na leo na kukaribisha tena kulisikiliza neno la Mungu. Biblia inasema maneno yangu ni roho na uzima. Neno hili lina uwezo wa kufufua tumaini na kuleta faraja moyoni. Huenda upo kwenye dhoruba au mawingu mazito, lakini kuna neno la Mungu lililo hai linaloweza kutuliza mawimbi na kukuletea amani. Leo karibu haleluya. Amen. Wakorinto wa pili sura ya tano, tano. Mstari wa kumi na saba. Tuanzie hapo leo, mtu wa Mungu, fungua pamoja na mimi. This is mission for six. Tunapata maarifa ya kutupelekea kwenye maombi yaletayo majibu. Hakuna stress kubwa duniani kama kuongea na mai wako yupo kimya, au wanachati tu na simu. Unamuuza bebi, unanisikia sana kusikia weongea tu. Ukimaliza hapo, unamwambia nimemaliza. Ha, unko unasemaje? Kwa hau kuongea na Mungu asiyejibu. Mission 46 inatusaidia kujibiwa. Uh, tuko kitabu cha Wakorinto wa pili sura ya tano mstari wa kumi na saba tuanzie hapo leo. Hata imekuwa mtu akiwa ndani ya Kristo amekuwa kiumbe kipya. Ndio maana nasema hiki ni kilio cha moyo wangu. Watu wote wanaonikubali watu wote wa Mission 46 na Amka na, na Mama Piti, watu wote ambao tunaabudu nao chini ya mtumishi wa Mungu Pasta Toni, kabla hatuja crave, kabla hatuja kuwa na cravings za kutaka kupata vitu, tubadilishwe kwanza sisi. Hata imekuwa mtu akiwa ndani ya Kristo amekuwa kiumbe kipya. Tutake kwanza kukaa ndani ya Kristo, tutake kwanza kuwa kiumbe kipya. Anasema hivi Uh, hata imekuwa Yes. Mtu akiwa ndani ya Kristo amekuwa kiumbe kipya, ya kale yamepita, tazama yamekuwa mapya. Kwanza uwe ndani ya Kristo, uwe kiumbe kipya. Maombi na mafundisho haya ya kutransform kwanza wewe kabla hayajakupa vitu. Ndio maana nimetangulia kusema kwamba hivi kila kundi lina changamoto. Walio single wana stress, walio kwenye ndoa wana msongo wa mawazo promax Walioajiriwa wana stress, ambao hawajaajiriwa wana stress pia, wenye biashara zao binafsi wana stress. Hata mtoto mdogo ana stress, ni vile tu hajakuambia, kwa sababu kila siku mama yake anampa libogo la maziwa. Anatamani basi mama angeza kumbadilishia flavor, lakini communication barriers. na hata akianza kula, mama anamkunja kama chapati, anamweka hapa, anamkaba. Anapenda uji au hapendi, anawekewa Lishe hii ni nani anapewa ana, sukari imebalansi kwenye uji haijabalansi, mtoto ananyweshwa tu, na akimaliza hapo, inategemea huruma ya mzazi ampe maji ya kunywa au amwache. Baada ya dakika mbili, anamfunga mgongoni, analikandamiza lile tumbo alilolishindilia uji, anamfunga mgongoni, alale mtoto. Unasema amelala, ameshiba no Hana option yaani, kwa, kwa jinsi ulivyomsafoketisha, imebidi alale. Kwa hiyo ukiangalia makundi yote utagundua kundi lote lina stress, huna pa kuponea. sometimes I'm going a little bit deeper. Mchungaji na stress, waumini wow, nao wana stress, watenda kazi sasa ndio mwisho wa kazi wana stress. Kwa hiyo ukitaka vitu kwa sababu unaamka usiku unaomba, unajifunza, lengo kuu ikiwa ni kupata vitu tu, niamke nipate kazi nipate afya njema nipate ndoa nipate hiki. Utajikuta hivi hata kuviendo uwezi, na ndio maana wengi wetu sisi, sio kwamba Mungu atubariki hapana, sisi ni wabarikiwa sana wa Israeli, by nature, sisi tumebarikiwa sana, isipokuwa tu mikono yetu ni milegevu. Haiwezi kuendo baraka, haiwezi kuendo kazi nzuri, haiwezi kuendo watu wazuri Mungu anaotupa, haiwezi kuendo biashara nzuri Mungu anazotupa, haiwezi kuendo ndoa nzuri Mungu anazotupa. Sisi sio kwamba tujabarikiwa, tumebarikiwa tena baraka sisi tunatembea nayo, yani sio kwamba ya, ya kuita na kuconnect kama simu kone charge. No, we are blessed, we are blessed. Tuna afya njema, lakini hatuwezi kukaa nazo muda mrefu Tuko weak na kinachomfanya mtu awe strong ni maarifa, ni taarifa sahihi alizo nazo, kwa sababu a, a, ndoa, mahusiano hayatunzwi tu na, na, na baada ya kupokea yule mume au mke, inahitaji knowledge ya kwamba huyu mtu sasa niliyempata niishije naye, ili niweze kuishi na mtu huyu huyu miaka kumi na tano kumi na sita ishirini. Unakaa na mwanaume yule yule miaka kumi na tano kumi na sita bila kuchanganyikiwa <coughs> <coughs> unamwoa dada wa watu akiwa sawa tu. Kadri siku zinavyozidi kwenda, ndivyo dada anavyozidi kupoteza network, anakuwa amechoka sana na kuzeeka. Je, shida ni nini? Kupata ndoa na kutunza ndoa ni vitu viwili tofauti. Kupata huduma na kuitunza huduma ni vitu viwili tofauti. Kwa hiyo sitamani moyo wako ujae sana kupata vitu na kupata influence na kupata kazi, anataka uh, maarifa haya ya kutransform Haleluya, ya kubadilisha wewe kwanza, ya kufanya uwe kiumbe kipya. Haleluya, watu wa Mungu, kiumbe kipya ni kiumbe kingine kabisa. Kiumbe kipya sio kiumbe kilichotengenezwa. Simu mpya na simu ambayo ilikuwa mbovu ikatengenezwa, ni simu mbili tofauti. Kwa hiyo sisi sio kwamba sisi ni simu ambayo ilikuwa mbovu imetengenezwa. Aha. mtu akiwa ndani ya Kristo anakuwa kiumbe kipya, anakuwa mtu mwingine kabisa. Afya yake nyingine kabisa. Mwonekano wake mwingine kabisa. Biashara yake ina inaendeshwa vingine kabisa. Ndoa yake inaendeshwa vingine kabisa. Kila kitu chake kinaendeshwa vingine kabisa kwao. Nimetamani leo niweke bezi hii, twende vizuri. Tunaelekea nusu ya, ya ya mwaka na muda si mrefu na, na kwa shughuli ambavyo zitatuchukua po mbele kidogo, mambo ya uchaguzi na nini, utashangaa ndani ya muda mchache sana, ni mwezi wa 11 wa 12 inatakiwa katika kat, tathmini zako unazozifanya mwishoni mwa mwaka ujipigie makofi useme hakika, naendelea vizuri, nimesoma hapa na hapa na hapa, nimeweza. Nilikuwa siwezi kusoma vitabu, lakini sofa kwenye vitabu 19 vya mtumishi wa Mungu walau vitabu kumi. Do you know mtu wa Mungu Pastor Tony ameandika vitabu 19 mwingine hapo anashtuka, he, 19 eh, wewe unakijua kimoja tu, signs and token cha kurogea wenzio hiko ndo unakijua, basi. Lakini Pastor Tony ameandika vitabu 10. Na tisa, 19 books iwe ni miongoni mwa malengo yako ya mwaka. Usiandike tu mwaka huu mimi lecho nanua IST. Ehe, lengo la pili kunua hills, lengo la tatu kupanga chumba kimoja na sebule walau chine choo ndani nijisaidie. Nimechoka kusafiri umbali mrefu usiku kutoka chumbani kwangu mpaka chooni. Napanda ubano. Bwana nionekanie katika malengo yako ya kumaliza mwaka huu Jiambia angalau half of the Bible, nikiambiwa mwanzo kutoka mambo ya walawi hesabu Joshua hivyo nimemaliza, nimesogea waamuzi mpaka kule kwenye Hosea nimemaliza, naelekea Malaki, kidogo niingia gano jipya. Yawe ni miongoni mwa maono na malengo yako mwaka huu. Haleluya. Amen. Haleluya. Amen. Mtu wa Mungu, taka sana kwanza utu wako wa ndani ukuwe ya tamanini yale maziwa kwanza, ya kuwe kabla hujapata vitu heya. Nikuambie kitu, mtu wa Mungu, neno la Mungu linatusaidia pamoja na vitabu vyote ambavyo mtumishi wa Mungu ametusaidia sisi, ametuandikia vinatusaidia sisi kumtengeneza mtu wa ndani, ambaye huyu sasa ndio ana komunikate na Mungu kwa haraka kwa karibu anamsikia so clear and loud. Mamchungaji, mtu wa ndani ni nanda kuelekeza, wala sio muda mrefu sana. Kwa hiyo tunatakiwa tuinvesti zaidi kwenye, ku, kwenye kumdevelop our inner man zaidi. Narudia tena, lengo langu, kilio changu, nia yangu sana kwenye msimu huu mwingine wa Mission 46 ni wewe kubadilika kwanza, wewe kabla hujavivuta vitu upande wako. Najua tunaamka kwa sababu nyingi. Hata mimi ni miongoni mwa waanga, na mimi nina mahitaji yangu mbele za Mungu. Kuna vitu nahitaji kama ambavyo wewe unahitaji, gari, nyumba, mke, promotion, biashara, huduma yako. Hujui nifanyaje, nianzie wapi, hayo mahitaji yote, lakini kwanza cha msingi develop your inner man. Nataka nikwambie hivyo. Kwa sababu gani? Kwa sababu tunamuomba Mungu na Mungu amejipambanua na kujiita yeye ni Baba. Naomba nisogee mbele kidogo. Kwa nini Mungu hakusema hivi? Kwa sababu iko ndani ya uwezo wake, angesema hivi. Kwani binadamu wa kwanza ilikuwaje akatengenezwa? Biblia inasema hivi, ah, Mungu akasema, nafikiri tumfanye mtu kwa mfano wetu. Baada ya dakika chache sana, yule mtu alikuwa amefanywa. Kwa hiyo, Mungu angeweza kuendelea kutumia mfumo huo huo, anaangalia tu, wamekufa anasema anatuwafanya watu Bagamoyo kama laki mbili hivi, wanatokea. Lakini Mungu ametengeneza mfano wa watu kuzaana ili ujifunze. Baba maanake nini? Haleluya, amen! Haleluya, amen! Baba maanake nini? Baba au uzazi unatusaidia kwenye kujua mawasiliano kati ya mtoto. Nisikilize tu vizuri, mtu wa Mungu. Sikilie tu vizuri be very humble and listen to me. Kuna mahali leo mimi na wewe tunasogea. Kwa hiyo Mungu akaweka utaratibu wa wanadamu kuzaana. Kama ulikuwa unafikiri kale ka mchezo ni kwa ajili ya kukufurahisha wewe na mwili wako unaokudrive sana, shindwa hata kutulia. Aha, ni zaidi ya pleasure. Mungu ameweka mifumo ile ya kufanya tendo na kuzaana ili kuweza kuisil concept ya fatherhood Konsepti ya ubaba, ili wewe ukifumba macho ukisema hivi, baba katika jina la Yesu, uwe angalau una picha ya kile kitoto chako nyumbani kinachokuamkia asubuhi, shikamo baba. Kwa hiyo kuna mambo let's say, mimi ni mzazi, kwa mfano kwa mimi ni mzazi na na watoto wangu nyumbani, watoto wangu wa kuzaa na watoto wangu kwa hiari, watoto wangu wa kiroho wengi tu, ambao ninawapa vitu, watu wa Mungu, kulingana na levo ya mahusiano yangu mimi na wao kwa hiyo kuna vitu wewe ukishajisogeza sana na Mungu, ndio maana Ayubu 22 21 anatuambia hivyo. Msikilizeni watu wa Mungu, mjue sana Mungu inakusaidia kuwa na amani. Kwa nini? Ukishamjua baba yako unapumzika. Mimi mtoto wangu kwa mfano, watoto wangu ambao nimewazaa wa kimwili, ndugu zangu, niwaambie ukweli, hawaombi ada wakiwa wamepiga magoti, mama Shalom, mamaangu Neema, mimi ni Wanda. A -a. A -a. Wala kusema huu ni usiku mama, je, tunakula wali au gali mama? Leo kuna dina? Hapana, mimi na watoto wangu watatu, wanikwaze wasinikwaze, wataenda shule, nalipa ada yao, wanikwaze wasinikwaze, wanakula uziku. Wakati mwingine wana mess wanakosea, lakini kwa kuwa ni watoto wangu na wa, na walinda wao na wadifendi wao si mdifendi dada wa kazi sio? Kama un, un, unanipata au usingizi unakusumbua? Na msimu huu tumekubaliana hatuamshani, msimu huu kilala na kamvua haka tuna maduveti ya bure hapa studio, unatuma tu message kwenye namba unazoziona hapo, tunatuma duveti unalala. Kwa hiyo mahusiano yako wewe na Mungu yanakusaidia kujua ni kiwango gani Mungu anaweza akanisaidia. Mtu wa Mungu, ukianza kuomba tu bila kujua unayemuomba, ni kama vile mimi mtu aje stranger hapo aniambie mama mchungaji, kwa jina la Yesu naomba elfu kumi, nitamwambia embu kwanza, hem tulia. wewe ni nani Haleluya, amen. Bwana asifiwe. Kwa hiyo sitamani msimu huu uweze kuweka uwekezaji kupitiliza kwenye kupata vitu na mahitaji yako. Sisemi vibaya, no, no, no, no, no. lazima uwe na mahitaji, tutaomba nini sasa? Lakini lazima ujue naye muomba Nimetoa pa mfano mdogo kabisa. Hii habari ya kuitana baba na baba na baba na mtoto kwetu sisi, Mungu ameweka hii mifumo ili juu, ili tuwe na assurance, ili sisi tujue kwamba tunamuomba Mungu kwetu kama baba. Sasa hawezi kuwa baba mshikaji, baba ambaye tuna develop mahusiano naye, na ndiyo maana Mission for Six inahamasisha watu wa Mungu tujipatie maarifa, tusome. Tukisoma hivi, tukisema hivi, let's read these books tusome maandiko, uh, vitabu hivi ambavyo mtumishi wa Mungu ameandika. it is more than boosting sales, ni zaidi ya hapo. Tunatafuta kwa kadri ambavyo Roho Mtakatifu anatusaidia tunatafuta watu wa Mungu, mbona hawapokei okay? Mbona hapo kutoka kwa baba yao, basi angalau tutafute alternative ya kuwasogeza hao watu kwa baba yao, ili iwe rahisi. Nimekupa hapa mfano, hata kuna watoto wangu wengine wa kiroho hawawezi kuniomba mimi mahitaji mara mbili, one call nimeshajibu, one call nimeshajibu. Unajua kwa nini? Kwa sababu ya mahusiano. Tena nikwambia ya mahusiano, sio temporary. Huwezi kuwa unanipanga na kunitega mimi temporary ut, utegemee nitakwenda nawe umbali mrefu hapa katikati kuna loyalty, lazima tupimane kwa, kwa, kwa mda gani umetembea na mimi, mimi nawe tumeenda umbali gani? Tumevumiliana na kuelekezana kwa mambo mangapi? Likewise, sasa kwenye mambo ya rohoni huwezi ukasema mchungaji, mimi siwezi kuomba hapa. Hiyo yote nikuwa na kujibu swali. Siwezi kuomba ikipita dakika tano, dakika kumi, siwezi kuomba ah, pumzi imekata, sina prayer point. No, kila mtu ambaye ni mtu wa kusech maarifa mtu ambaye ni mtu wa kusoma neno la Mungu prayer point anazo. Yes. Kwa hiyo haianzi kuomba kwanza. Huuanzi kuomba unaanza kusoma neno. Mungu huwa anasema nyakati zote. Mungu ni nani? Mungu ni mkusanyiko wa maneno yake. Mtu ni nani? Hata Mama Piti mtakusa Mama Piti, nani aweze kusema ah, leo kapiga zile za white, nani white garment. Mm, Mama Piti ni mtu wa white. No. Mama Piti ni mkusanyiko wa maneno yake. Yaani kuna mtu akiongea mahali, unajua kabisa huyu anamsikiliza Mama Piti. Hi hata akiongea sentensi nne tano, mi najua huyu mtu anisikilizi. Kwa hiyo mtu ni nani? Mtu ni mkusanyiko wa maneno ambayo anayaongea kila wakati. Mungu ni nani? Mungu ni mkusanyiko wa maneno yake. Ukitaka kumjua hivi alivyosema, jamani, bibia ntuchanganya hii hivi alivyosema mjue sana Mungu ili huwe na amani, alikuwa namaanisha nini? Alikuwa na maanisha so maneno, hiki ndicho alichokimaanisha, so maneno la Mungu hapa ndipo unapoanza kumjua Mungu, my friend at home, msimu huu mpya kabisa wa Mission 46. Do you have your Bible? Aa, ninayo, nime download sio rahisi kusoma Biblia kwenye simu, sio rahisi hapa. Ili mimi niweze kuconcentrate, lazima kwenye simu yangu hapa niweke kindege, na hata ibada ikisha nikikitoa tu kile kindege, hundreds of messages. Kila wakati mtu analalamika, mama pitie mia anijibu, nijibu message. Hata we ni shahidi amba jinsi inavyonichukua muda kujibu meseji zako, sio kwa sababu sitaki, meseji ni nyingi na si mimi nao zaidi ya moja kwa hiyo, nikisema hivi mjue, sana Mungu tusome Ayubu 22 20. mstari wa ishirini na moja, fungua pamoja na mimi yes. Ayubu 22, mstari wa 21, mstari wa 21. Naamini watu wa Mungu tuko vizuri kabisa na tunasikika vizuri, asante sana Ayubu sura ya ishirini na mbili, mstari wa ishirini na moja. Ma ndugu yangu hapo nyumbani, naamini una Biblia na kama huna una slay queen eh, haipendezi kabisa. Mdada mzuri una malipustiki mengi mawigi ya Madagaska, una mavipodozi ya Kongo, Bibilia una. Ndio maana unakuwa una, unaumbererea una, una, una mambo ya watu kwa sababu huna kilichoujaza moyo wako. Bibia nasema mambo yanayomtoka mtu ni mambo yaliyoujaza moyo wake. Ayubu sura ya ishirini na mbili mstari wa ishirini na moja Biblia inasema hivi: mjue sana Mungu, sio zijue sana hali zako, sio ajue sana mapito yako, changamoto yako, sio hata mjue sana mai wako, mjue sana Mungu. Mamchungaji na mjue, na, nafanyaje na, na kuweza kumjua sana Mungu, you read his word. unasoma neno lake kwa sababu mtu ni mkusanyiko wa maneno yake mengi anayoyaongea kila siku na kila wakati. Kwa nini Mungu ametuandikia neno lake? Ili tuweze kujua. Tunapoanza kumtafuta tunaanzia wapi? Read his word, soma neno. Moja, pili, soma vitabu ambavyo watumishi wa Mungu wamekuandikia Ninajibu maswali mengi kwa mara moja kabla sijapiga hatua kubwa sana leo. Kwa nini? Mtu mwingine anasema hivi mamchungaji, hebu nisaidie tu umuhimu wa kusoma vitabu. Kwa mfano, mbele yangu hapa nina kitabu, mbele yangu hapa nina kitabu. Kinaitwa Christians in the Business World na naamini ndugu zangu wa studio hapa wamenisaidia kuweka namba zetu za mawasiliano Hichi kitabu kinaitwa Christians in the Business World, yaani Wakristo katika uh, ulimwengu wa biashara. Kusoma Biblia inakuwa hivi: Biblia ina kitabu cha mwanzo mpaka Ufunuo. Kuna wakati mtu wa Mungu hujui nianzie wapi. Let's say, umesema hivi, acha nianze kusoma Mwanzo. Ukianza kusoma Mwanzo, ukifika tu Mwanzo sura ya nne, niamini mimi, umesahau sura ya kwanza ilikuwa inasemaje. Kwa hiyo vitabu hivi from giving us maarifa, vinatusaidia kusoma Bibilia. Mtu yoyote ambaye ni msomaji mzuri wa, uh, uh, wa hivi vitabu ni msomaji mzuri pia wa Bibilia, kwa sababu utasoma, let's say kwa mfano hapa nimefungua tu nikaenda moja kwa moja msta, uh, nikaenda kwenye page, nikaenda kwenye ukurasa wa mia moja na moja. Nikakuta pale uh, kinazungumziwa habari za Yusufu na, na, na namna alivyoweka akiba, lakini wametoa reference ya Bible. Ameweka pale Mwanzo sura ya arobaini na moja kuanzia mstari wa ishirini na nane mpaka mstari wa 45. Kwa hiyo ma, ma, ma, ma, ma, mafundisho au maarifa yanayopatikana kwenye hichi kitabu Christians in the business world. Nikiwa nasoma hichi kitabu ndani, kwanza ninapata maarifa mimi kama Mkristo mfanyabiashara, faida ya kwanza. Lakini faida ya pili nakutana na verses mbalimbali na mbali. kwa sababu hii ni mwanzo sura ya 41 hata ukianza leo kusoma Biblia huwezi kufika wewe mwanzo sura ya 41 leo kwa hiyo kwa kusoma hivi vitabu randomly inakufanya kufahamu ku, uh, different chapters kwa mara moja, kwa sababu hapa utakutana na Mwanzo wa arobaini na moja. Ukienda nyuma kidogo tu utakutana na uh, Yohana sura ya kwanza mstari wa nne na watano. Kwa hiyo unaikuta hivi at the same time, vitabu vinatusaidia kuweza kukata kukata cross vitu vingi kwa mara moja, yani tunapata maarifa na tunasoma bibilia hapo hapo kwa mara moja. Haleluya, amen. Uh, kitabu cha Ayubu sura ya 22 mstari wa 21 bibilia inasema hivi, mjue sana Mungu ili uwe na amani. Kwa hiyo ukiwa unasoma sana hivi vitabu, ukiwa unasoma sana neno, vinakusaidia kuwa na amani. Kwanza amani inatokea ma, ma, ma mchungaji? Aha, amani inatokea nikishakuwa na mjua mtu nayemwomba ndio maana mimi watoto wangu pale nyumbani wana amani. Hawajui na kiasi gani benki, hawajui na kiasi gani kwenye simu, hawajui na kiasi gani mfukoni, lakini the, this assurance kwenye mioyo yao, kwa kuwa huyu ni mama ana kila kitu, kwa kuwa huyu ni baba ana kila kitu. Bwana asifiwe sana, Amen. Kwa hiyo unavyomjua, step ya kwanza ya kuweza kupata maombi ya majibu yako, kwanza ni kumjua unayemwomba uwezo wake. Mungu ana uwezo wa kunipa nini, kunipa nini mpaka wapi, lakini ili kupunguza mipapatiko, na ndio maana kwanza anakupa amani. Wengi sisi waombaji hatupati majibu kwa sababu hatuna amani, resti ya imo ndani Amani haipo, ni kana kwamba tunaomba Mungu akupapasa, hujui kama atajibu au atajibu. Hivi Mungu atanipa au atanipa? Hii huduma, nita, nitafanya hii huduma au sitafanya? Ndoa nitaachika au bado nipo? Huyu bwana huyu atanioa au anadanganya? Hii biashara nimeanzia mwaka huu, hili kampuni nimelianzisha mwaka huu, litadumu au litadumu. Mioyo yetu imejaa mashaka, mioyo yetu imejaa mashaka, mioyo yetu imejaa wasiwasi, na Biblia inasema hivi, yoyote mwenye mashaka mwenye wasiwasi wasi. Hey. Biblia nasema hivi asidhanie, give me that verse, asidhanie kwamba atapata chochote kutoka kwa Mungu. Yani hata usidhanie. Kwa hiyo Ayubu sura ishirini na mbili mstari wa ishirini na moja Biblia inasema hivi mjue sana Mungu ili uwe na amani, ndipo ndivyo mema yatakavyokujia. Kwa hiyo, kumbe inaanza kwa kumjua kwanza Mungu. Halafu mjue sana, sio mjue kidogo, mjue sana. Mjue sana. Unajua maana ya sana? Diligently. Bidii kufanya jambo lile lile kila siku bila kuchoka, bila kusukumwa. Ninasoma vitabu wakati watu wote hawanioni. Ninasoma vitabu wakati watu wananiona. Ninasoma hii Biblia watu wakiwa hawanioni kabisa. Comfortably naweza nikaenda kwenye simu yangu nika switch on kindege nikakaa one hour reading the Bible comfortably watu hawanioni. Ndio maana ya kumjua sana Mungu, maanake unaweka effort, unaweka bidii. Biblia inasema tangia enzi za Yohana Mbatizaji, ufalme wa Mungu unatekwa na wenye nguvu, sio tu nguvu za kupigania injili. Ah, nisikilizeni, Yesu anaokoa, no, hata kusoma neno. Do you know, hakuna vita ngumu duniani kwa mwamini na mwombaji kama kusoma neno, kuomba. Ngoja niliwashe hapa, utasikia vyuma hapasha. Hiyo rahisi lakini mwambie tulia. Sasa leo soma kitabu cha Nehemia sura ya kwanza mpaka ya tano tu ni kujikuna tu miayo. ah! ah! Shida, vita kubwa. Shetani anapambana na watu wa Mungu usiku na mchana, wasisome neno, wasiwe na taarifa za anayemuomba. Ni kitu kigumu na kitu kibaya. give me that verse nayotaka, Yakobo sura ya kwanza. Fungua pamoja na mimi Yakobo sura ya kwanza kuanzia mstari wa tano Yakobo sura ya kwanza tuanze mstari wa tano Najua niko spidi, yaandike ma maandiko haya pembeni, baadaye kipindi kikiisha, kabla ujalala, unayapitia tena. Tumesoma Wakorinto wa pili sura ya tano mstari wa kumi na saba tumesoma Ayubu ishirini na mbili ishirini na moja Uh, hapa tupo kwenye Yakobo sura ya kwanza mstari wa tano Biblia inasema hivi lakini mtu wa kwenu akipungukiwa na hekima na aombe dua. Kwa hiyo ukipungukiwa na hekima, dawa kaombe koma aombe dua kwa Mungu awapaye wote kwa ukarimu, wala akemei, naye atapewa. Garantii, garantii kabisa, ukiomba unapewa. Tunasoma Yakobo sura ya kwanza mstari wa tano mstari wa sita inasema hivi, ila na aombe kwa imani pasipo shaka yoyote, maana mwenye shaka ni kama wimbi la bahari lililochukuliwa na upepo na kupeperushwa huku na huku. Mstari wa saba maana mtu kama yule asidhani ya kuwa atapokea kitu kwa Bwana. Asidhani, ndo neno linalonitishaga, asidhani yani, don't you dare even think Mungu atakujibu. Kwa nini? Mstari wa sita anasema hivi ila aombe kwa imani pasipo shaka. Nawezaje kuidevelopu imani yangu, ma mchungaji? Nawezaje kuomba bila mashaka? Kwa nini? Una uwezo wa kumwomba mai wako, hiyo bukuteni moyoni mwako, una assurance. Huyu elfu kumi anayo akini nyima, ameninyima tu uchoyo, ila elfu kumi anayo. Kwa nini? Una uhakika mimi hapa, kwa nini? Mtu anaambia mama pitisha alo, mama, nisaidie kodi, ni laki mbili tu, namwambia kwa nini? Umeweka tu, maanake unaamini ni nayo, sindo hivyo? Kwa hiyo mtu yote ambaye anaenda kumwomba Mungu ni lazima aamini kwamba Mungu yupo na anaweza kumpa. Sasa ni kuwazishe, kama humjui unayemwomba, utakuwa na mashaka tu. Kwa hiyo kuomba akusaidii kabisa. Achana na habari za kuomba kwanza, kama humjui unayemuomba, kama humjui unayemuomba, utaomba kwa wasiwasi. Ndio maana nasema hivi, kabla hatujaanza kuliamsha, Ijumaa hii tunaliamsha vizuri kabisa. Amka na Mamapitina, nitakuwa sina mambo mengi, ni ves na maombi, ves na maombi, lakini kabla hatujaomba tunamjua tunayemuomba yoyote. Mi natoa mfano kwa watoto wangu ili we rahisi kue, kuelewa rahisi Ha? mtoto wangu kuniambia hivi mama naomba ninunulie kitu fulani, ninunulie mdoli, ninunulie sijui nini, ninunulie nini? Kwa sababu anaamini hiki, mama wangu anaweza kunipa. Je, unapoenda kumwomba Mungu, unaamini Mungu anaweza kukupa? Naamini no, imani huja kwa kusikia. Imani haiji automatic tu no, lazima kuna kitu kikusukume sana, uamini, soma neno la Mungu. Huwezi kumwomba usiyemjua, utadauti tu utadauti tu. One of the reason kwa nini sisi maombi yetu hayajibiwi? Doubts, mashaka, pressure. The tension is too high. Tukiwa tunaomba tuna wasiwasi, atatupa kweli au atatupa? Hii ndo anayo au unaacheka? Huyu mwanamke anikimbii kweli? Anaona vimacho kama vya nyoka, anakimbia huyu. Yani kila saa una wasiwasi, hata ukiwa umemaliza kufunga duka lako pale Sinza au kalia kwa full of Worries. Unafunga, unakagua mara mbilimbili, huna uhakika kama Mungu atakulindia mme wako, huna uhakika kama Mungu atakulindia mke wako, huna uhakika kama Mungu atainda biashara yako. Why? Kwa sababu unamwomba Mungu ambaye humjui, Mungu wa story. Na Mungu wa story mgumu, kwa sababu asipokujibu tu jambo moja ndio anayosema hivi, utapiga hatua kurudi nyuma. Take it as a challenge. Mimi huwa nasema hivi, soma neno kama unashindana, soma neno kama unamtihani kama vile ambavyo una, unasomea yuii una nekta. Mbona mkiwa na, na nekta, mtu mpaka anaweka miguu kwenye beseni na bado anapata zilo, aungelala aungelala, mtu akiwa na nekta. Ah, watu wako serious na vitu vya kipuzi, vitu ambavyo haviwasaidii. Kwa sababu nikikwambia, umemaliza degree ya kwanza, ya pili, how are you, unauza nguo za ndani kweli? umemaliza ada ya wazazi wako na makochi yetu pale UD ili kutuuzia nguo ambazo tunazo, kwa sababu nguo za ndani kila mtu anazo. Nani hana nguo za ndani? Mpaka sasa hata wa, hata wapuzi sana wana, wana, wana, wana nguo za ndani. Lakini hata kimoja katika vile ambavyo ulikuwa unaloweka miguu yako kia naloweka miguu haitoshi, unafikia yangu uje kwa naweka na mkono, yani miguu ipo kwenye beseni na mkono upo kwenye ki, ki, uh, ki, ki, ki, kinini kama kikopo cha kuogea kwa alikuwa akishtuka, na unakuta baada kuna wale bado analala, yaani mguu upo kwenye beseni, mkono upo kwenye kopo dadeki, na analala. Mbona kwenye mambo ya Mungu ausemi hivi? leo leo Aa, leo hapana. Leo unaweka miguu kwenye beseni mpaka nimalize kusoma kitabu, kia, kitabu cha Ezekiel. Leo nataka nijue kitabu cha Nehemia kinahusiana na nini? Kuna vitabu kufupi, vifupi tu. Ruth ina chapter 4 tu. Esther chapter kumi na mbili tu vitabu, yani una uwezo wa kusoma, let's say kwa mfano kitabu cha Esther ndani ya two hours umemaliza. Aa, Ezra. Ezra ina sura kumi tu. Nehemia, ina sura kumi tu. Una uwezo wa kuweka miguu kwenye beseni ukasoma. Why? Kwani usomi neno? Ndio maana majibu huna, lakini kuna vitu ambavyo havikusaidii. Ah, shule ulikuwa unatia mkazo. Prepo wewe ndio wa mwisho kutoka. Na bado ukapata zero. Saizi unauza nguo za ndani. Tunazo. Unauza mawigi tumenyoa. <laughs> Hatutaki. Nauza mavipodozi kutoka Kongo, hatutaki. Sasa hivi ni maana tourist tunapaka mafuta ya nazi. Eh, basi nauza kava za simu. Hatutaki kava. <laughs> simu zetu tunashika bila kava. Basi nauza peni, hatuandiki, tutaandika noti kwenye simu. Ndio maana unaona una kila biashara unayoanzisha ina vita, inavita. Mungu anakunyima mafunuo, na hakuna kitu kigumu kama Mungu kumnyima mtu mafunuo maanake unanyimwa ku progress, na mafunuo huwezi kuyapata ukiwa umelala. Mafunuo unwa, unayapata wakati unasoma, unasoma kitabu cha Ezra, unasema, Ezra unasema ah, Ezra akainuka akajenga ah, lakini kabla ya kujenga hapa akafunga. Kwa hiyo inabidi nifunge. Mungu ah, nikiwa nafunga siku tatu hizi kavu, Bwana nisaidia nitoke na wazo kama idea. Mama mchungaji amesema hivi nguo za ndani wote wanazo, hatu, ah, hatununui tena kwa sababu ni nani ambaye nguo yake ya ndani inachanika kila wiki? Watu wanazo nguo za elfu mbili na ishirini na tatu wanafua makini sana, na Omo chik chik chik chik, anakafua anaanika. Kwa hiyo watu wana pants za elfu mbili na ishirini na tatu unacheka kili. Unajua ulichokivaa ni cha muda sana, unacheka tu, utafanii? Kwa sababu, kwa sababu inabidi nicheke ili nionekane kwamba labda nimenoa mpya, lakini mi nawewe ni mashahidi katika vitu ambavyo watu hawanunui ni nguo za ndani za muda sana. Vitendea kazi vya muda anavyo, anaviwekea tu maomo mengi sana na masabuni mapya anayokuja ya mche. Anafua suuza na maji mengi, anaanika juani. Wengine wanaenda mbali, anapiga pasi <tos> eh. <tos> Aa, ni wewe tu, wanasema nahisi kama kuna vijidudu anaweka pale kitenge kwa juu, anapiga pasi nguo zake za ndani. Wewe umekazana, ah, tuna nguo za ndani mpya kutoka Uturuki. Jamani, jamani, wateja wa wangu wanasema hivi, tunazo washanga, basi mwanibadilishe mawigi. Tuna mawigi kutoka Madagaskar. Hata kama una komwe, wigi linashuka lina uwezo wa kufunika komwe lako. Wananyoa, wanasema sisi wote niamka na mama pitii, mama pitii die hard, tunanyoa Unasema sasa namwuzia nani mawigoke? Okay. Unasema sasa ok, vipodozi. Wanasema hapana, vina kansa. Tunapaka mafuta ya nazi na nazi tunakuna wenyewe, tunaziweka juani, zinapata jua mpaka zinatoa mafuta, tunapaka. Unasema sasa sasa niuze makava tu ya simu, wanakataa. Wanasema no, simu hizi ni nzito. Infinix haihitaji kava <laughs> Kiona mtu ananua kava ya Infinix anataka tu kutuchosha. Infinix haihitaji kava, it is very strong <laughs> <laughs> yeah. Big cell 6 sijui nini hazihitaji kava. Kwanza unalinda nini? Kwa sababu kava kazi yake ni kuiprotect simu in case ikidondoka simu. Ya laki mbili na nusu, mtu anasema hapana, labda kava unipe bure. Ila <laughs> siwezi kuwa mimi na simu ya laki mbili na nusu na hapo, aliomba kweli nifanyie laki mbili na arobaini na nane mia tano. Amna, no. Ha, mama unatusema unye ni Phoenix, no. Kama unawo fresh, ila nasema ni simu ngumu. Hazihitaji kava, unasema sasa. Oke, okay, niuze uze notebook. Mama anapenda sana kuandika. Notebook na peni. Ninazo, note inaandika kwenye simu. Una, unawaza mbona kila biashara kila nayoanzisha ni, ni kama gundu tunasema okay, basi niingie idara ya vyakula nikaange karanga za mayai ndo wako kwenye diet, wanasema hivi tunapungua. Hii miili imekuwa mekua overweight, na tunasikia sijui kuna kimbunga kinakuja, tunajiweka tayari kukimbia, tunapungua. Unashangaa kila biashara unayoanzisha ina obstacle. unajua why? hujaipata kutoka kwenye inspiration ya Holy Spirit, read the word. Soma neno, neno la Mungu lina kila kitu get sometime. Effort ile ile unaweka kwenye kujiwekeza mambo mengi sana. Mimi najua sometimes, naenda kutengeneza kucha naweza kuspend three hours kucha tu, na nikirudi hata mai wangu anasema, mbona umepaka rangi ya pinki? Mama wanda, nafikiri wakurudie <laughs> <laughs> waambie, nataka rangi ah, ah, ya maziwa. Mbona nilijiona kama nimependeza sana? Hamna kawaida wakupake ya maziwa, unarudi tena. Kwa hiyo mtu anaweza akatumia h hours fasho treatment sometimes, unaenda kwenye maspaa you know, treatment masaa matatu, na umekaa tu, wala, wala wala wala haikusumbui. Unaenda, unaenda kutengeneza kucha masaa mawili matatu, pia uko sawa tu. Unaenda kunyoa kunyoa, mpaka aweke hii wei, ni kazi bila saa moja na nusu stoboi, nakuwa nimekaa tu. Kwa nini inapofika kwenye kusoma vitabu ndo uanze kujikuna? Ndio maana nakwambia hivi, hakuna vita ngumu watu wa Mungu wanaokutana nao kama vita ya kusoma neno la Mungu. Ni ngumu sana, ni ngumu sana. Shetani wakati mwingine anawaacha waingie kwenye makusanyiko, wapige kelele pamoja na wengine, waombe tu maombi sawa na watu wengine, lakini muda wa utulivu wa kusoma neno, shetani anawakatalia Anawanyima nafasi. Hakuna ari, hakuna shauku, hamu ile ile ulionayo ya kukimbizana kutengeneza kucha, kutinda nyusi na nyusi zenyewe hizo zimeisha, kwa hiyo inabidi wakuwekea artificial mwingine. Kope hamna kabisa, umepigwa na upepo Dodoma, baridi zimeisha. Wanakuja watu wana inseti kope moja moja moja moja moja, moja. Unakaa macho anatoa machozi huko. Rama, mtungaji, unajuaje? na alikuwa kijana. <laughs> Nikabandika kope siku machozi akatoka, nikasatoa So, siwezi kulia kwenye maombi na kulia hapa, chomoa mama, nakumalizia nikamwambia, katika jina la Yesu. <laughs> Chomoa makope yako, machozi ananitoka sasa, siwezi kuwa nalia usiku nalia na mchana. Kwani hizi kope dada unanibandika bure? Amna mami, you know, wait, nikamwambia haiwezekani. Kwa hiyo unasubiria muda mrefu sana watu wanakutengeneza, shika sasa neno soma Soma neno dakika tano tu huwezi, imeshindikana. Ni vita kubwa ambayo tunapigana usiku na mchana, na ndiyo maana nimesema hapa, mtu wa Mungu, kuanzia enzi, since enzi za Yohana Mbatizaji mpaka leo, ufalme wa Mungu unatekwa na wenye nguvu. Sio nguvu tu za kufukuza mapepo, hata kusoma neno la Mungu inahitaji nguvu. Train yourself force yourself. Kama ambavyo, hii mifano yote nimeitoa unacheka tu, lakini hii mifano yote ambayo nimeitoa ikuoneshe kwamba kama una uwezo wa kuweka uwekezaji kwenye mambo mengi sana yasiyokusaidia. Umeweka uwekezaji shuleni. Hakuna kazi unayoifanya saa hizi, biashara inayokuingizia kipato saa hizi haihusiani kabisa na mikesha yako ulikuwa unakesha sekondari, haihusiani kabisa na mikesha ulikuwa unakesha chuo, unaweka miguu kwenye beseni, unakaa karibu na feni unaweka una, una, una peni katikati ya juu na jicho linakaa hivi ili usome, ukiweka the same effort kwenda usomaji wa neno. Mimi huwa nasoma neno kama nashindana, nasoma neno kama na mtihani, nahakikisha wiki hii kitabu fulani hiki lazima nikimalize. Nasoma neno kwa neno, paragraph kwa paragraph. I have kwa different versions uh, versi hii kwa version hii imesemaje? Version hii imesemaje? Version hii imesemaje? Mpaka nikipate kile Mungu anachokisema. Bila kumjua Mungu huwezi kuwa muombaji mzuri, yes. Haleluya. Amen. Haleluya. Amen. Mission for six. Read the word of God, soma neno la Mungu, bila kusukumwa, bila kutiwa moyo, katikati ya ratiba zako nyingi. Hata yaani, unajua ukiwa, mimi nimewahi kuona mtu ndani ya mwendokasi anaangalia movie ndani ya mwendokasi kachomeka earphone, anaangalia movie. Nikasema ningeweza kufanya the same ndani ya mwendokasi, nikachomeka nikasikiliza Biblia audio, kwa sababu siku hizi mpaka kuna bibilia siwezi kusoma. Ulitoroka la tatu, kufika la tatu ukagraduate, kwa hiyo kuna maneno bado hauja master, huwezi kutofautisha. Nikikwambia hapo andika vyombo, unaandika kitu kingine kabisa. <laughs> <laughs> kuna siku moja nikamwambia msichana wangu mmoja, huwa anakuja nyumbani kunisaidia kazi. Nikamwambia, embu angalia jikoni niandikie mahitaji ambayo amta <laughs> akaandika, akaandika, then wakati nataka kumpa fedha aende sokoni, baba akasema, hivi, embu soma alichoandika kwanza. Nikasoma <laughs> ameandika hivi <laughs>, jaja Bwana <laughs> <laughs> <laughs> <laughs> <laughs> <hupana> Yesu Tugu. Yegere, <laughs> <laughs> a true story. A true story. Sichana <laughs> wangu nampenda sana. Huwa anakuja nyumbani bila kumtuma. Utakaona tu asubuhi, "Hey, salamu mama. Kuna kazi ya kusaidia." Nikamwambia, "Wao, sasa leo mwanangu, embo andika ingia jikoni pale. Angalia kwenye friji vitu ambavyo hamna niandikie. Kaandika chap chap. Ngasa sasa nikupe hela au wow. Ukimbia hapo sokoni niletee." Pasta akasema, "No, usimpe kwanza hela. Soma nini na nini hamna." Ah! kama mtoto ambaye anajifunza kuongea jaja. Yani sasa hii ni jaja mama hiyo. <laughs> eh, eh, eh, eh, eh, eh, nika ni nyanya asema iyo ingie kaandika tuguu. Nikasema hii ni sio, kanulia miti shambani mama, hivyo ni vitunguu. Nikasema alright. Alipofika kwenye jegere, nikasema basi, <laughs> <laughs> basi sisomi tena nenda kanunua ya mahitaji kwa lakini samani jegere nini? Akasema sijaona njegere kule. Nikasema hii hapo maendeleo ya Kasai ni njegere. Nikajua huyu kwenye masomo, huyu primary kuna mali alikimbia mali pa, eh ni kwamba ni nje ajue, ndio maana ukimuza eh, uko hapa sasa, niko je, yani ana maanisha uko nje. Kwa hiyo uwekezaji ambao tunauweka au tulikuwa tunauweka kwenye mambo mengi sana yasiyotusaidia ni uwekezaji huo huo, mtu wa, mtu wa Mungu Jitrain, ndio maana nasema hivi, ufalme wa Mungu unatekwa na nguvu. Manake put effort, weka nguvu, jitengeneze wewe mwenyewe, force yourself, jilazimishe. Ndugu zangu, there is no option yes. Hakuna namna nyee. Ni watu wangu, nimeamka saa 9 hii kuwahudumia, manake na wakubali sana Nawapenda sana, siwezi kuamka asubuhi tukaongea mambo ya kipuzi. Kwa sababu anaamka usiku ili atuchekeshe nao? Kwa sababu ungekuwa hata kucheka, maisha yako yenyewe yanachekesha kuliko mafundisho yangu. Ukiamua tukufanya analisis ya maisha yako utagundua yanachekesha kweli kweli lakini naamka usiku ili kukwambia, mtu wa Mungu, tufanye mambo ya msingi kwanza, kabla hujaweka mahitaji na vipaumbele vyako vingine. Taka kujitengeneza wewe kama wewe na kujitengenezea, muimarishe mtu wa ndani, na mtu wa ndani anakula sawa sawa na mtu wa nje anakula neno, ili neno hili ni chakula. Ezekieli tatu be nasema, mtu wa Mungu, kula gombo Kula yani, kula ili neno la Mungu. Kitabu cha Ezekiel anakuambia kula, yani unavosoma neno uwe kama mtu anayemega tonge la ugali anakula. Eat the word. Eat the word. Tenga muda katikati kati ya ratiba zako nyingi za siku hiyo zisiokusaidia. Nilikuwa nakwambia, nimewahi kuona mimi mtu ndani ya mwendokasi anaangalia movie juzi. A very strange thing happened, tulikuwa uwanjani, a true story, tulikuwa uwanjani tunafanya ibada ya Pasaka kama kawaida yangu lazima nifanye doria, natembea hapa na pale, watendakazi wanaendeleaje katika pita pita, na wakuta baadhi ya watu waliokuwa wametuletea aina fulani ya service pale, wanaangalia mpira. Yaani sisi tuko ibadani, mtumishi wa Mungu yuko kule mbele anafundisha, alafu wenyewe timu iko hapa nyuma inasaidia, ina, ina ninawastahi kwa sababu <gulia> haya imetuletea aina fulani ya service pale uwanjani. Halafu kiongozi wao yuko na simu, ametune in mpira, anaangalia mpira wakati ibada inaendelea. Kwa hiyo kabla sijamaendiloo Roho Mtakatifu akaniambia, si the way watu na vitu vyao wanavyovipenda katikati ya ibada watu wanaimba na kucheza, wanamshangilia Mungu, ni siku ya Pasaka jamaa. Watu wazima, usifikiri ni vitoto vidogo. Watu wazima wanavitendea kazi vyote vya kiutu uzima, wameweka simu namna hii, wanaangalia mvi mpira. Roho Mtakatifu akaniambia Imagine. Imagine. Kwa hiyo hata mtu akisema hivi sina mda wa kusoma neno, ni mwongo. Mtu ana uwezo wa kushikilia bomba hivi kwenye mwendo kasi akiwa anaangalia mvi ya kiitaliano nani? Mtu tu kutoka Makete, hajui Kiitaliano kabisa, haelewi chochote, lakini ndani yake moyo wake umejaa shauku ya kutaka kuwaangalia watu weupe wakiongea juu ya mapenzi yasiyo ya ukweli, anawaangalia. Unajua, ukiwa unaangalia movie na maigizo unakuwa unajua kabisa hapa wanadanganya. yetu naangalia two hours. Aulijuaje? Nalikuwa kijana, my friend, nyumbani kwangu kuna TV. Kwa hiyo anaangalia nini pale? Kwa hiyo I know how it is kuang ku kuangalia movie 2 to 3 hours, people can give you links. Mwingine akipata tu mahoka anasema, jamani, leo kuna movie gani nzuri ya kuangalia huko? Watu wanampa, angalia hii, angalia hii. Watu wana muda na vitu visivyowasaidia. Na sisi je, tutapataje kupona tusipojali wokovu mkuu namna hii? yes. Unamwombaje Mungu siemjua? Ndio maana upati majibu, ndio maana upati majibu. Mjue sana Mungu ili uwe na amani amani inatokea wapi? Amani inakuja pale ambapo unamuomba unayemjua. Yaani mimi nikishajua, kwa mfano kuna vitu hata siwezi kufunga na kuomba kumwomba mai wangu, najua tu nikimwambia, pasta naomba uteni hata niuliza hata wanini atachomoa atanipa najua nayo. Kwa hiyo mtu wa Mungu, kuna mambo ambayo kwa Baba yetu isingekuwa hata shida, hivo habari za kuumwaumwa kukosa fedha, huna kazi yani, kuna vitu ambavyo hata kwa Mungu usingeongea mara mbili, kama vile ambavyo wewe mtoto wako nyumbani haongei mara mbili. Mama samani, tunakula dina? Tunakula dina kweli? Usiku a a, unajua tu dada, ni saa mbili, wape watoto chakula. Ni nani hapa katikati yetu ambaye ananiangalia mimi usiku wa leo, ambaye mtoto wake anambeg kumlipia ada? Wengine tunakopa kwa ajili ya watoto wetu tuwalipia ada mwingine mpaka sasa hivi mtoto wake ajaenda shule, anada, anasikitika, ana fight, anapambana, yako yeye, nikisema maombi hilo ndo ombi lake. Kwa hiyo mtoto wako huko alipo amerelax, anajua, mama baba is working out. So long as ni mamangu atafanya tu namna nitapata ada, so long as huyu ni mamangu tutakula tu hapa nyumbani. Na ndo maana kipindi cha mwisho kabisa ambacho tulifanya kabla tuenda likizo, nikasema hivi, lazima tuwaombee watu wamuhimu wa maisha yetu. Mtu akikosa mzazi mtu akikosa baba, akikosa mama, awe wa kiroho au wa kimwili, ni pigo, ni shida, ni changamoto, kwa sababu zile zinamnyima basic needs. Ni kama vile mtu akikosa Mungu. So mtu wa Mungu, asubuhi ya leo almost kuna kucha. Sasa nitoe wito huu mkubwa, kabla hujaomba, jua unayemwomba yes. Na, na, natumia muda mrefu kutengeneza mahusiano ya wewe unayemwomba wewe tu ndo unasema, ah, kumpata Mheshimiwa Rais ni kazi, hawezi kunisaidia jambo langu hivi. Lakini unajua kuna simu ambayo ikipigwa kwa Mheshimiwa Rais anapokea mara moja, bila mawazo. Inategemea na mahusiano. Kwa hiyo, jaribu, piga hatua, fanya zaidi ya kujaribu, tengeneza mahusiano yako sana na Mungu, ili uwe na amani ili uwe na amani. Ndio maana hata kama kwenye Wafilipi nne nne Biblia ikisema hivi, furahini katika Bwana ah ah ah, tena anasema furahini. Inakuwa kwako kufurahi, furahi inaanzia wapi? Huwezi kumfurahia usiyemjua. Ukiambiwa furahini katika Bwana, lazima mi nawe tukubaliani, Bwana unamjua Yes. Unajua matendo yake. Haleluya, unajua anachokifanyaga. Ukimwomba tu mara moja unajua huwa anatokea. If you don't pray, uh, if you don't read the word, hata kuomba kwako kunakuwa kwa mashaka. Na tumesema hapo kwenye Yakobo. Yakobo sura ya kwanza mstari wa tano. Yes. Lakini mtu wa kwenu akipungukiwa na hekima, na aombe dua kwa Mungu wote. Kwa hiyo tumepewa uh, uh, nafasi ya kuomba tena, maombi haya yana garantii. Bibia inasema hivi, awapaye wote kwa ukarimu wala hakemei naye atapewa. Ila na aombe kwa imani <clears throat> pasipo shaka yoyote, maana mwenye shaka ni kama wimbi la bahari chukuli, liliyochukuliwa na upepo na kupeperushwa huku na huku. Saba inayonitisha maana mtu kama yule ambaye mwenye mashaka na wasiwasi, asiye na imani, Biblia inasema hivi asidhani ya kuwa atapokea kitu kwa Bwana. Asidhani, asidhani. Nitawezaje sasa? Unaweza kwa kuanza kwanza kusoma neno. Lakini hii bibilia ni kubwa, nipe njia nyepesi kabisa ya kusoma neno. Find eh, kwenye maisha yako unasumbuka na jambo gani? Mahusiano, ndoto, biashara? Find a book. Find a book. The easiest way, the easiest way kwa mfano, ndoto unazoota na uhalisia wake. Mtumishi wa Mungu. Ah, pitia ameandika kitabu hiki. Wonderful book. Wonderful book. Kitabu kizuri sana. Ndoto unazoota. Umelala usiku au umesinzia mchana ukaota ndoto. Then ulivyomaliza kuota ndoto, ile ndoto ikakupa concern. Kwa hiyo njia ya nyepesi ya kuanza kumjua Mungu ni kusoma neno lake. Ila ntasoma vitu gani humu ndani? Nianzie wapi? Nehemia, Malaki. Anzia kwenye kusoma vitabu. Vitabu vinakusaidia kusoma neno. Ukishika kitabu cha ndoto hiki utakutana na vesi, mi nimeshika tu hapa uh, sura ya 33 nimekutana pale na mwanzo 37, Yusufu akaota ndoto. Kwa hiyo probably, u, wakati una struggle how can I start reading the Bible, wengine u, wanatengeneza uh, reading manyo, sawa Ila njia ndefu sana find a place in your life na struggle wapi? Leadership. Find books for leadership. Na struggle wapi? ndoto zinanisumbua mimi, hata nikisinzia naota nakimbizwa na na, find a book humu ndani ya kitabu, utakutana na verses. Ukiikuta verse ukiwa unasoma kitabu, weka pause, tafuta ile verse kwenye Biblia, soma. the easiest way ya kusoma Biblia. Haleluya, amen. Kama ambavyo mioyo yetu ina shauku ina zeal ina misukumo ya, ku, ya kujihusisha na mambo mengine hata yasiyotusaidia, Mungu atupe na sisi mioyo hiyo hiyo kwenye kulisoma neno lake. Na nimesema hii ni vita kubwa, ambayo wakati mwingine watu wa Mungu tumekuwa blinded, hata hatujui kama kusoma Biblia ni vita. Do you know that? Even to read the Bible it's a war. Wewe, unajua utaweka malengo ila hardly, hardly utayatimiza. So we should pray for the grace Bwana Yesu nisaidie, neema yako kabla sijakuomba mahitaji yangu, iki give me the grace to read your word and understand. Nisaidie Mungu nipe neema, mbona nikiambiwa niangalie movie? Unajua hapo sa saa tisa hii saa kumi, kuna watu muda huu wapo disco na wasinzi. Ah, mama, amna kule, kuna mziki kanisani, mtu yupo karibu na spika na mtumishi wa Mungu anamt <laughs> unawaza mbona yupo karibu na spika hasikii? Kwa hiyo spika na mziki mkubwa haumzuii mtu kulala. Lakini saa tisa hii saa kumi watu wako disko, na nikwambie hawasinzii. Mtu asinzie disko, hawasinzii. Nyumba za starehe kusema amesinzia, labda kama amelewa, sio kusinzia. Ila nyumbani mwa Bwana, nyumbani mwa Bwana. Sasa wewe ndo mwenyekiti wa wadada warembo wanaolala kanisani. Muda wa sifa ulikuwa macho. Muda wa kwenda chooni ulikuwa macho. Kununua visheti uko macho. Kuumbelelea kwaya huko macho. Mtumishi wa Mungu ashike Biblia. Haya, tufungue Waebrania kumi na moja. Akili yako inasema hivi, haya, tulale kanisa lina maduveti. Yaani, yani masikio yako yanasikia vitu vingine. Kwa maana kuna mtu analala mpaka unawaza, unajua duveti bwana. Kuna namna linakutengenezea mazingira rafiki. Unawaza mtu anawezaje kulala kanisani? Sometimes ni dharau kwa sababu na ndio maana juzi nilikuwa naongea na pasta nikamwambia, pasta, nafikiri kanisa niko tutuweke vinyago. Kwa nini hawa watu hawasinzi kwa waganga? Akaniambia, unajua mama, kwa waganga ukiangalia hapa juu na kuna picha ya kenge, ukiangalia hapa nyoka amekaushwa, ukiangalia hapa kuna pembe la ndovu limekaa hivi, ukiangalia hapa kwanza amevaa tungo nyeku. Nikamwambia, piti unapendeza sana. Ndio maana tunalala kuja pale na vazi nyekundu, piga miwani nyeusi, vaa hata viatu tofauti kulia kingine kushoto kingine. Kwa nini watu wawasinzie nyumba za waganga wa kienyeji usinzie, u... na... na zile picha, lakini kanisani tunawekiwa maf... mazingira conducive, nia ni angalau usome neno conducively, yetu nalala, mtu wa Mungu, lolote mtu wa Mungu analoweka nguvu nia nazili kufanya akitaka anafanya. Baba, katika jina la Yesu tunakuomba usiku wa leo, kabla wiki hii haijaenda sana na kuanza kukupa mahitaji yetu mengi kwenye amka na mamapiti, tunaomba neema yako katika jina la Yesu. neema ya kusoma maandiko neema ya kusoma maandiko. neema ya kusoma maandiko katika jina la Yesu. Haleluya. Amen. Haleluya. Amen. Baba, katika jina la Yesu. Yes. Ninaomba kwa ajili ya ndugu zangu hawa. Amen. Kwa msimu mpya ambao Roho Mtakatifu tumeuanza. Wa Mission 46 nyingine kipindi hiki. Baba, mioyo yetu isijawe na shauku ya kuwa na vitu na umilikaji wa vitu na mambo mengi yanayotusonga kama mahitaji, bali Bwana tukafanywe upya nia zetu katika jina la Yesu. Ninaomba kwa ajili ya ndugu zangu wote ambao wamepata neema ya kunisikiliza usiku hu. Baba katika jina la Yesu, kama yasemavyo maandiko Bwana ya kwamba hata imekuwa mtu akiwa ndani ya Kristo amekuwa kwanza kiumbe kipya. Sio kiumbe kipya chenye mali, sio kiumbe kipya chenye fedha, sio kiumbe kipya chenye kitu chochote, kwanza amekuwa kiumbe kipya, katika jina la Yesu. Msimu mpya Bwana, ukatujaze kwanza wote, tufanyike watoto wako, tuwe wote viumbe vipya katika jina la Yesu. Ukaujenge utu wetu wa ndani, ukaujenge utu wetu wa ndani, Ukaujenge utu wetu wa ndani, ukatuimarishe. Uka sana, ukatuimarishe sana. Amen. Bwana, tunaiomba neema yako. yes. katika jina la Yesu usiku wa leo, neema. yes. Neema tunaiomba neema yako, the the grace to read. The word of God yes. na kuelewa, katika jina la Yesu, neema ya kusoma maandiko Amen. Katika jina la Yesu. Ukatujalie tujalie supernatural strength, Amen. supernatural strength. Nguvu za kiroho zisizokuwa na mawazo, zisizokuwa na majibu, zimekujaje kujaje, zitakazotupush kwenye kusoma neno lako Amen. Katika jina la Yesu. Tunakataa kumwomba Mungu tusiye mjua. Tuna Tunakataa kumwomba Mungu tusiye mjua. Tuna Tunakataa kumwomba Mungu tusiye mjua katika, katika jina la Yesu. Katika jina la Yesu. Katika jina la Yesu. Tutalisoma neno. Tutajua Mungu tunayemuomba katika jina la Yesu, vitabu vyote ambavyo mtumishi wako yes, ameviandaa kwa nguvu nyingi yes, kwa fedha nyingi yes, kwa wakati mwingi, kwa kujinyima kwingi mm, katika jina la Yesu havitakuwa kwetu kama ni vitu vya kupuuzwa. Katika jina la Yesu Baba ninaomba kwa ajili yangu na kwa ajili ya ndugu zangu ambao wananiangalia, wananisikiliza, wananiona usiku wa leo yes, katika jina la Yesu, ya kwamba kabla hatujaanza kutaka mambo yetu yaende vizuri tujengwe upya, tujengwe upya utu wetu wa ndani, muimarishe mtu wetu wa ndani, muimarishe mtu wetu wa ndani katika jina la Yesu Amen. kwa maarifa na mafundisho yako yes. mtu wetu wa ndani akaimarishwe. Kupitia yeye tunakusikia, kupitia yeye tunakuona, kupitia yeye tunakuelewa, kupitia yeye tunakusikia, kupitia yeye tunajibiwa katika jina la Yesu. Ingawa utu wetu wa nje unachakaa na kuchoka. Yes. lakini utu wetu wa ndani unafanywa upya kila siku Amen. kila siku Amen. Kila siku, Amen. Katika jina la Yesu Amen. Kwa msimu huu mpya Bwana, yes. Tunaipokea neema yako kila siku ya kutusaidia kusoma vitabu na maandiko ambayo mtumishi wako ametuandikia katika jina la Yesu Amen. Kila siku kwa mwaka huu Bwana, kuanzia siku ya leo tunaipokea neema ya kusoma neno Amen. Neema ya kusoma neno. The grace to read. Grace to read. Katika jina la Yesu, neema ya kutofautishwa Amen. Neema ya kutofautishwa Amen. Wakati watu wengine wanasema ah, hatuwezi, hatuna muda yes. Ah, unajua sisi wa Afrika, kusoma vitabu yes. Baba, katika jina la Yesu Amen. Lakini sisi watu wa Mission 46, kwetu sisi kusoma ni starehe, kwetu sisi maarifa ni starehe, katika jina la Yesu, we will find joy in reading. Tutatafuta joy katika kusoma, tutapata pumziko kwenye kusoma, yasemavyo maandiko Bwana yes, ya kwamba tukujue sana wewe, tukujue sana wewe, tukujue sana wewe yes, tukujue sana wewe, yes, wewe, ili tuwe na amani, katika jina la Yesu Amen. Katika jina la Yesu Amen. Siku ya kwanza kwanza, siku ya kwanza ya maombi Haya, na msimu mpya wa Mission 46, Baba, naomba kwa ajili ya ndugu zangu mahali pote, ukawape amani katika jina la Yesu. Ukampe amani mtu mmoja mmoja, na sisi kama kundi, tuna hudumu pamoja na wewe yeah. Katika jina la Yesu, peace all over, peace all over, peace all over, peace all over. Asiwepo yote katikati yetu ambaye atakosa amani. Amen. katika jina la Yesu Amen. katika jina la Yesu ukatujaze amani yako Amen. hata tukiwa tunaomba, tusiombe kama watu shida sana au uh, watu ambao tuko na desperation, ukaipe mioyo yetu utulivu Amen. Hata wakati tunaomba ikawe kama tunamjua tunayemuomba, katika jina la Yesu Amen. Katika jina la Yesu kaa katika msimu huu mpya Bwana yes. Ukatufunike na mbawa zako, ukatusaidie Amen. Ukatusaidie ukatusaidie Amen. Ukatusaidie Amen. Ukatusaidie Amen. Kwenye kazi zetu ukatusaidie, kwenye biashara zetu ukatusaidie, kwenye ndoa zetu ukatusaidie, kwenye biashara zetu ukatusaidie yule anayekula asile tena. Tunamfukuza alaye kwenye maisha yetu, anayetulia amani, yes. anayetulia muda, yes. anayetulia nguvu, yes. katika jina la Yesu eh, hey, Baba, tunakuomba usiku wa leo, na naomba mimi na ndugu zangu hawa, yes. shanda rabasate manta rabasate neko rabashanda handa rabasate alaye asile tena lise, katula, shota rabasate alaye asile tena netula, shanda rabasate mando rabasate baraka raba, Amen. Na tunayo imani Yes. ya kwamba Biblia inasema hivi, amwendeaye Mungu ni lazima aamini ya kwamba yupo, Waibrania. Mwendeaye Yes. Mungu ni lazima aamini kwamba yupo na ya kwamba yeye huwapa thawabu, Waibrania 11. Kuanzia mstari wa sita, sita. Fungua na mimi kitabu cha Waibrania sura ya 11 mstari wa sita Biblia inasema hivi. Tuanzie mstari wa kwanza tuone kidogo tu, imani ni nini fasta, mpaka mstari wa tano. Basi imani ni kuwa na hakika na mambo yatarajiwayo. Kwa hiyo tunapoomba, imani ni kama currency, yes, ni kama fedha. Huwezi kumwambia muuzaji, naomba kitu fulani, takurudishia au hela, nitakuletea unampa fedha, anakupa bidhaa. Kwa hiyo sisi huku, unatoa imani unapata unachokitaka Yes. changamoto ya imani tu kuna mahali inaanzia basi imani ni kuwa na hakika ya mambo yatarajiwayo ni bayana ya mambo yasiyoonekana kwa hiyo ukiwa na imani tu una uwezo wa kupata mambo unayotarajia na mambo ambayo hujayaona kwa macho maana kwa hiyo wazee wetu walishuhudiwa kwa imani twafahamu ya kuwa ulimwengu uliumbwa kwa neno la Mungu hata vitu vinavyoonekana havikufanywa kwa vitu vilivyo dhahiri kwa imani abeli alimtolea mungu dhabihu iliyo bora kuliko kaini kwa hiyo alishuhudiwa kuwa ana haki mungu akazishuhudia sadaka zake na hivyo ijapokuwa amekufa angalia kinena tano kwa imani enoko aliamishwa asije akaona mauti wala ha hakuonekana kwa sababu mungu alimwamisha maana kabla ya kuhamishwa alikuwa ameshuhudiwa kwamba alimpendeza Mungu. mstari wa sita: lakini pasipo imani haiwezekani kumpendeza Mungu. Wow. Bibilia ni kitabu cha kweli, the Bible the true book kabisa. Kitabu kiliandikwa wakati mimi na wewe wala wazee wetu hawajaanza hata kuluka na ungu ni kitabu cha kweli kabisa. Kila kitu ambacho kimeandikwa kwenye bibilia ni cha kweli. Kila kitu bibilia ikiandika neno haiwezekani, amini amini, haiwezekani. Na ni kweli, haiwezekani. Kwa hiyo pasipo imani haiwezekani kumpendeza, kwa maana mtu amwendeaye Mungu ni yari ah -ah, ni lazima aamini kwamba yeye yuko na kwamba huwapa thawabu wale wamtafutao. Kwa hiyo unapomwomba Mungu ni lazima uamini kwamba Mungu yupo, lazima. Warumi kumi kumi na saba. Yes. Warumi sura ya kumi mstari wa kumi na saba. Yes. Warumi kumi kumi na saba, Biblia inasema ndiyo, basi imani chanzo chake ni kusikia basi imani chanzo chake ni kusikia, chanzo chake ni kusikia, na kusikia na huja kwa neno la Kristo. Na kusikia huja sio kwa stori zozote zile, neno ili hapa kwa hiyo, huwezi kutofautisha kabisa imani na neno la Kristo. Haiwezekani, haiwezekani. And by the way, imani zote hapa duniani zinakuja kwa kusikia, zote. Uliendaje kwenye ile hospitali kungolewa meno? Ulisikia, kuna mtu alikwambia, pale unangolewa bila nganzi ila ayumi. Ukaenda ile hospitali. Ukienda kujifungua manesi wanaupenda kweli, wanakubembeza mpaka lile tumbo wanalibeba. Ulisikia, kuna mtu alikwambia. Kwa hiyo hapa na sisi pia, Biblia inasema hivi imani basi, imani chanzo chake ni kusikia, lakini usikia uja kwa neno kwa, huwezi kukimbia kusoma neno lakini tumeomba, na ninaamini kabisa Mungu atatusaidia kwa sababu ni kazi, ni vita. Nikisema na vita, maanake kila mtu anaifesi, including me sometimes. Kwa mama wewe, uh, ameshaweza Biblia akamaliza, mpaka niimalize huwa ni mchakato. Lakini nikisema nijihusishe na mambo mengine ah! mambo yanakuwa mepesi, kwa hiyo push yourself. Kila ukiamka asubuhi, ambie Mungu, nisaidie katikati ya ratiba zangu nyingi leo. Mbona na uwezo wa kukaa wakanitoa makucha wakabandika mengine siria wazi, nini kinanikuta, nashindwa kusoma neno. Tumeomba, lakini hatuwezi kuishia hapa pray for yourself. Kila unapoamka asubuhi, Mungu nisaidie, nina ratiba ngumu sana mbele yangu na vitu vingi sana leo, lakini nisaidie katikati ya vitu vingi, lazima nisome kitabu, lazima nisome neno. Muongozo wa maombi ya kufungua mwaka na baraka za kila mwezi. Kesho itakuwa ni tarehe moja Mei, bado tuko vizuri, hujachelewa. Uzuri kwa Mungu, Bwana anasema hivi, saa ya wokovu ni sasa. Kwa Mungu unaanzia ulipoelewa, siku uliposikia umuhimu wa kusoma vitabu kupata maarifa ili yakusaidia kuwa na prayer point zilizo sahihi. Hapo hapo ukichukua hatua umetoka. Na unajua, ukuaji wa mambo ya rohoni na ukuaji wa mwilini ni tofauti. Ukuaji wa mwilini unategemea vitu hivi viwili: kwanza, patience ya mama na mtoto, kuto kumharakisha Mungu kukua, na lishe bora ya mama, uwezo wake wa kupika uji wa lishe wenye madagaa ndani unamsaidia mtoto kukua haraka, lakini katika Mungu ukuaji sio ni mda gani umeokoka, sio mda gani umekaa kanisani. Ni tangia lini ulianza kuwa serious? Ni tangia lini umeacha mambo ya kitoto? Biblia inasema hivi kama watu wangu, Mambo ya Nyakati wa pili saba kumi na nne, watu wangu walioitwa kwa jina langu wakijinyenyekesha na kuomba na kuachana kabisa na njia zao mbaya wao. Kwa hiyo ni mtu wa Mungu, yeye mwenyewe ndo anaamua. Give me that verse nisome. Mambo ya Nyakati wa Pili sura ya saba, saba. Mstari wa kumi na nne Bibia inasema ikiwa watu wangu, ikiwa watu wangu walioitwa kwa jina langu, walioitwa kwa jina langu watajinyenyekesha, watajinyenyekesha na kuomba. Na kuomba. na kunitafuta uso, na kunitafuta uso. Na kuziacha njia zao mbaya, na kuziacha njia zao mbaya. Tuliapo hapo, kumbe wewe ndo unaamua, na iko ndani ya uwezo wako. Yes, very much possible. Kuanzia leo mimi gossip, hapana. Uzinzi hapana, uongo hapana. Unaamua. Kwa hiyo ukuaji kwenye mambo ya rohoni ni maamuzi. Unaweza ukaokoka leo. Katika jina la Yesu wasikuite bure, wasikuite bure, watakapokuita wakasema, Baba tusaidie, tupe neema ya kulisoma neno lako Baba, ukawape neema Baba, ukawape neema, ukawa, katika jina la Yesu bariki baba zao, Amen. bariki mama zao, Amen. bariki ndugu zao, Amen. bariki kazi zao, Amen. bariki biashara zao, Amen. bariki watoto wao, Amen. Katika jina la Yesu bariki vyanzo vyao vya mapato, Amen. Katika jina la Yesu bariki afya zao, vyombo vyao vya usafiri, ukawakinge na maovu, Amen. Katika jina la Yesu ka wakati tutembee salama Amen. siku ya Jumatano. Yes. katika jina la Yesu Amen. mauti na ajali Yes, kushindwa na kuugua, umasikini na kuchoka, yes, visiwe pati ya maisha yao, ukawape amani, ukawape amani, ukawape pumziko katika jina la Yesu, wakakufurahie, wakakufurahie, wakakufurahie, wakakufurahie, waka, waka, waka, waka, waka katika jina la Yesu Amen. I bless them this Wednesday, ninawabariki Jumatano ya leo. Leo itakuwa ni Jumatano iliyojawa baraka sana katika jina la Yesu, kila watakachoweka yao kufanya kitabarikiwa katika jina la Yesu. Baba, ukawatunze, ukawahifadhi, neema yako ikawe juu yao na maisha yao. Shalom. Asante kwa kuwa pamoja na mimi kuanzia mwanzo mpaka mwisho wa ibada hii. Usiache kuomba, usiache kumtafuta Mungu. Na kama umebarikiwa na maneno haya, unaweza kutoa sadaka yako kupitia namba zifuatazo 0659687569, au 0753085789. Shalom.