Shalom mpendwa wa Bwana, this is Mama PT na leo na kukaribisha tena kulisikiliza neno la Mungu. Biblia inasema maneno yangu ni roho na uzima. Neno hili lina uwezo wa kufufua tumaini na kuleta faraja moyoni. Huenda upo kwenye dhoruba au mawingu mazito, lakini kuna neno la Mungu lililo hai linaloweza kutuliza mawimbi na kukuletea amani. Leo karibu Wakorinto wa pili, sura ya tano 5, mstari wa 17. Haleluya. Amen. Biblia inasema hivi, hata imekuwa mtu akiwa ndani ya Kristo amekuwa kiumbe kipya, ya kale yamepita, tazama yamekuwa mapya. Kwa hiyo nia na malengo yetu, hasa katika msimu huu, ni kufanyika kwanza viumbe vipya kabla hatujapata kazi mpya, ndoa mpya Biashara mpya, huduma mpya, makazi mapya, maendeleo mapya, kabla hatujapata vyovyote vya kushikika vilivyo vipya. Msimu huu Roho Mtakatifu atusaidie sana, sisi kwanza tufanyike viumbe vipya na inawezekana. Nao sasa twende waraka wa kwanza wa Petro sura ya pili mstari wa pili kama watoto wachanga waliozaliwa yatamanini maziwa ya akili yasiyogoshiwa, ili kwa hayo mpate kuukulia wokovu. Waraka wa pili wa wa Korinto sura ya tano 5 mstari wa kumi na saba Biblia imetuambia hivi, hata imekuwa mtu akiwa ndani ya Kristo amekuwa kiumbe kipya. Kwa hiyo hatua ya kwanza kabisa, initially, tunaingia ndani ya Kristo. Kwa, uh, kwa tafsiri nyepesi kabisa ndiyo kuokoka kwenyewe. Sasa tukishaokoka sisi tunakuwa viumbe vipya, sio kwamba tunakuwa ni kiumbe cha kale kilichorekebishwa. Aha, tunakuwa kiumbe kipya. Kuna tofauti ya kuwa na simu ya kale, simu ya zamani ambayo imeharibika, imevunjika vunjika, halafu au ukaenda kununua simu nyingine ambayo ni mpya. Kwa hiyo sisi sio kwamba watu Uh, sisi sio watu ambao tumerekebishwa kutokea mahali fulani hivi tulipokuwa tumeshindikana. Hapana, the moment mtu anaamua kuingia ndani ya Kristo, Biblia inasema hivi, huyu mtu anakuwa kiumbe kipya, kila kitu chake kinakuwa kipya kabisa. Na ndiyo maana nasisitiza kabisa, mtu wa Mungu, Personalize this season. Tamani kabisa kuwa kiumbe kipya, kuwa mtu mwingine kabisa yale mambo ambayo uliokuwa nayo msimu uliopita yasiwe tena, yasiambatane na wewe tena msimu huu. Kama msimu uliopita ulikuwa ni mtu mwenye uchungu, ni mtu mwenye hasira, ni mtu mwenye wasiwasi, ni mtu mwenye hofu, ni mtu mwenye tabia mbaya, ni mtu mwenye mambo yasiyofaa, msimu huu sasa taka mwenyewe kupiga hatua kwa sababu Waraka wa kwanza wa Petro sura ya pili mstari wa pili Biblia inasema hivi, kama watoto wachanga. Kumbe wao, ukishazaliwa ndani ya Kristo ukawa kiumbe kipya, unakuwa mtoto mchanga. Lakini hata sisi hatuwezi kuzaliwa na kuwa watoto wachanga kila siku. Ndio maana hata kama wewe una mtoto wako nyumbani eh, akifikisha miaka miwili mitatu haongei au hakomunikati vizuri na wenzie, unaanza kupata mashaka, labda nimpeleke hospitali, labda niangalie wataalamu, wataalam wamwangalie, mbona mtoto wangu anaumba maneno na herufi kwa taratibu sana? Kwa hiyo tunategemewa pia ndani ya Kristo tukue haleluya haleluya inatakiwa kabisa ndani ya kristo na sisi tukue kama ambavyo katika mwili watoto wanakuwa haiwezekani ujifungue mtoto mchanga saa hizi ndani ya mwezi umkute vilevile vile bado mchanga kilo zile zile kimwili kile kile, nepi ile ile, sawa na aliyozaliwa siku ya kwanza. Haiwezekani. Vivyo hivyo na sisi katika Kristo tunatakiwa kukua. Lakini jana nikasema hivi, tatizo au tofauti ya kukua katika mwili na katika roho iko hivi: kukua katika mwili kwanza, inategemea lishe ya mama. Mama anavyokupa nyonyo na mauji ya lishe yaliyojaa ya virutubisho mbalimbali mbali, anatengeneza mfumo wa ukuaji kuwa mwepesi lakini pia neema ya Mungu, kwa sababu kuna vitoto vingine vinakula sana, lakini viko vile vile havi, au vinakuwa taratibu, tofauti na spidi ambayo vinakula. Kwa hiyo, ili mtoto wa mwilini aweze kukua, kwanza inategemea neema ya Mungu kwenye makuzi, hatuwezi kuigno hiyo, lakini pili, lishe. Lakini kwenye uokovu, ukuaji sasa unategemea moja, neema ya Mungu, pili mtoto mwenyewe kama anataka kukua. Bwana asifiwe sana. Hata imekuwa mtu akiwa ndani ya Kristo amekuwa kiumbe kipya. Ukishakuwa kiumbe kipya, haubaki palepale pale, kama kiumbe unatakiwa upige hatua, sasa kuutaka ukuaji. Na huu ukuaji sasa, huku nje hakuna mama, hakuna baba. Ah, unaweza ukasema mchungaji, lakini si ndo maana tuna wazazi wa kiroho? Ndio, tuna wazazi wa kiroho. Hata mimi pia ninao, lakini pia na mimi ninao watu wanaoniangalia mimi kama mama lakini pia siwezi kumlazimishia mtu ukuaji wa mambo ya rohoni. Ukuaji wa mambo ya rohoni ni maamuzi ya mtu mwenyewe binafsi. Waraka wa kwanza wa Petro sura ya pili mstari wa pili kama watoto wachanga katika Kristo waliozaliwa wao. Kwa hiyo hata katika Kristo pia tunazaliwa tena tunakuwa watoto wachanga. Ndio maana unaweza ukaona mtu ameokoka, lakini bado ndani ya kanisa ana vitabia vichembechembe, kana kwamba hajaokoka, let's say bado msengenyaji, lakini ameokoka bado mwili unamsumbua, matendo ya mwili ni dhaifu. Sitaki kabisa kuyagusa, bado mapema, lakini bado changamsha mwili inamsumbua, japo bado muongo, japo bado mzinzi, bado anaiba, lakini ameokoka. Kwa hiyo hawa tunawaita ni watoto wachanga. Lakini sasa katika uokovu, wewe uliye mtoto hakuna mama ambaye atakulazimisha, atakubinya, atakusema, kaa hapa ni kusomea, kaa hapa ni kusomee neno, kaa hapa ni kuombee. Mtu aliyeokoka, yeye mwenyewe anafanya maamuzi ya kukua na kusema hivi, tabia hii naiacha. Tabia hii sio ya watu wazima kabisa, tabia hii ni ya watoto, tabia hii mm -mm, hii hofu, mashaka, wasiwasi sio tabia kabisa za mtu mzima katika Mungu. Waraka wa kwanza wa Petro sura ya pili mstari wa pili Biblia inasema hivi, kama watoto wachanga waliozaliwa sasa pamoja na kwamba tumezaliwa sasa katika wokovu. ya tamanini maziwa ya akili wao. Kwa hiyo, kumbe, katika Kristo mtoto mchanga ana uwezo wa kutamani ukuaji. Kwa hiyo katika wokovu wewe mwenyewe unatamani ukuaji, unajiangalia mwenyewe unasema hivi, yes nimeokoka, hii ni miezi miwili sasa, ni miezi mitatu, ni miezi mitano, huu ni mwezi wa nne unaenda sasa. Pata kama dakika mbili tatu, jichunguze na endeleaje. Naendeleaje katika roho? Miezi mitatu minne mitano, tangia letse nimeanza kumsikiliza Mama Piti, naendeleaje? Naendeleaje kwenye mambo yangu ya rohoni? Usomaji wangu wa neno upoje? Usomaji wangu wa vitabu ambavyo mamtumishi anaongea anawum kila siku upoje? Lakini pia matendo yangu mimi mwenyewe yanaendeleaje kabla sijaokoka na sasa? Wewe tu mwenyewe jifanyie tathmini kabla mtu mwingine hajakuona. Mimi huwa naamini kabisa, wewe unajiona vizuri kabisa kabla mtu mwingine kabisa hajakuona na siku moja mtumishi wa Mungu alikuwa ananielekeza pitii, akasema kiongozi mzuri au mtu mzuri ambaye ameokoka katika anaukulia wokovu ni yule mtu ambaye anaweza akafika mahali akajispota akajitathmini akasema, mm-mm, miezi mitatu minne iliyopita nilikuwa nasumbuliwa na kiburi, lakini kwa kadri ambavyo ninasoma neno naona kabisa jinsi Roho Mtakatifu anavyonivunjavunja ananisaidia. Nilikuwa siwezi kabisa kuwa hambo, nilikuwa siwezi kabisa mimi mtu anikosee nimwambie samani. Ah, iwezekani hata nikikosea, bado nilikuwa ni ule mtu ambaye nitajitutumua kana kwamba everything is fine. Nilikuwa ni mtu ambaye naweza nikaiba na nikawa sawa, nikazini na nikawa kama vile sina nilichofanya. Kwa hiyo jifanyie wewe mwenyewe tathmini, halafu weka wewe mwenyewe jitihada za makusudi za kutaka kupiga hatua moja kuliko ulipokuwepo jana. Kwa hiyo kusoma neno ni vita kuliko hata uzinzi. Ni kazi sana. Wakati mwingine mtu anashinda anashinda hasira anashinda wizi anashinda uzinzi anashinda kuumbererea anaacha kabisa kufarakanisha wapendwa ndani ya kanisa, anaviweza vyote hivyo lakini umwambie shika neno soma, hawezi. Kwa hiyo biblia inasema hivi, waraka wa kwanza wa Petro sura ya pili mstari wa pili kama watoto wachanga waliozaliwa sasa, yatamanini maziwa ya akili yasiyogoshiwa. Ni wewe mwenyewe ndio unatamani wewe mwenyewe, wale useme hivi, mimi ni mtoto mchanga, inabidi apatikane mtu anilishe. Ah -ah, hayo mambo yanafanyika tu katika mwili. Vitoto vile vichanga ndo tunavishika tunavibana hapa tunavilazimishia uji, lakini tunapokuwa kwenye mambo ya rohoni hatulazimishwi, na ndiyo maana sijaja hapo nyumbani mimi kukuamsha saa tisa hii. Bado ilikuwa ni hiari yako kabisa kuzima simu, kuzima data, kuchukua ilo duveti jipya ulilonalo na kujifunika na kulala pia, nisingekuamsha lakini wewe mwenyewe umejifanyia jitihada kabisa, umesema haiwezekani, wiki hii na msimu huu wote nitaamka saa tisa. Huko sasa ndio ukuaji wa makusudi. Bwana asifiwe sana. Amen. Mission 46 kazi yake sisi ni kutusaidia tu kupata majibu ya maombi yetu, kwa sababu kuomba ni kazi, ni kazi kweli, na ndio maana hapo nikikwambia mtu wa Mungu, ah, niandikie maombi yako ma ninaingia kwenye maombi ya kufunga na kuomba ni, ni kuombea uta shangaa watu kwanza, utashangaa. Tutaongezeka sasa hivi online tutakuwa wengi kweli, kila mtu atasema ah, ma mtumishi niombe ili niombele. Lakini nikisema hivi tuombe, na ndiyo maana tukisema hapa uh, mwishoni kule kwenye maombi, mwishoni tuombe. Nikiwa naomba hapa, mwingine anaanza tathmini, hivi jana alivaa nyeupe, ah leo nyeusi, itakuwa shida. Ni nini? Anajipa kazi nyingi sana muda wa kuomba, na akisikia hivi amen, anasema afadhali msimu wa maombi sasa umepita. Kwa nini? Kwa sababu kuomba ni kazi, kuongea na Mungu ni kazi. Lakini maombi yanafanya kazi, neno la Mungu linatusaidia linatubost up kwenye maombi, kwa hiyo kwa hiyo tusipoweka jitihada za makusudi kabisa za sisi wenyewe kukua katika wokovu, tunachokifanya tunajicheleweshea majibu. Haleluya, amen. Tunachelewesha kabisa majibu ya maombi yetu. Kwa nini? Kwa sababu uh, unaweza tu hata ukaangalia wewe mwenyewe ukiwa na mtoto mdogo pale nyumbani, mtoto mchanga, let's say ana miezi uh, labda sita mpaka miaka miwili, labda kuna kitu anakihitaji Uh, the easiest way ya mtoto akiwa mdogo sana akiwa ana uhitaji wa jambo fulani na anashindwa ku communicate ni kulia. Ndio maana unaona vitoto vichanga vinalia kweli. Kwa hiyo ina, uh, ina mlazimu mama ambaye kwa wakati huo ana mtoto kuwa mtulivu kweli, kumsoma mtoto hivi, hiki kilio ni kilio cha aina gani? Kuna kilio kingine, mtoto akilia amechoka kulala mgongo, anataka umgeuzie tumbo. Sasa umemwacha usiku kucha amelala kwa kutumia mgongo, amechoka. Kuna kilio kingine, amekunywa sana maziwa, anaomba umsaidie wala utone la maji basi, maana wakati mwingine ni maziwa ya kopo na nyonyo unampa tu mtoto, anashindwa tu kukwambia mama nasikia kiu. Lakini anasikia kiu na analia, wewe sasa kama mzazi unashindwa kumwelewa vizuri, huyu mtoto analia, analia nini? Kwa hiyo wewe sasa unaanza kubahatisha, unaanza kupapasa, au anataka nyonyo, unatoa lile furushi lako hapa, unampa mtoto, lakini unaona mtoto halitaki. Unasema, ah, itakuwa anataka nimbebe. Unambeba, unambembeleza, mtoto hanyamazi. Unasema, alright, atakuwa anataka mgongo huyu. Unamchukua mtoto, unamweka mgongoni, unafunga, hataki, unaona mtoto mtoto anataka nini? Then ah, au ah, nimpe maji kidogo. Unaona, unampa maji kidogo, mtoto anatulia. Kwa hiyo njia ya mtoto kucommunicate kwa mama mtoto akiwa mdogo ni ngumu kweli. Kwa hiyo mama anakuwa kama ana papasa papasa, haleluya, anakuwa kama ana papasa papasa, anatafuta huyu mtoto anataka nini hasa. Na ndivyo ilivyo sasa kwenye mambo ya rooni. Unapokuwa mtoto mdogo, kuna baadhi ya mambo huyafanyi sawa. Kwa hiyo ulimwengu wa roho unakuwa haujui, anasemaje huyu sasa, anataka tumsaidie au tuondoke, anataka tumpishe vita hii, anaiweza au tufanyaje? Kwa hiyo ndivyo unavyotakiwa kuweka jitihada za makusudi za ukuaji kwenye mambo ya rohoni, haleluya, ili uweze kurahisishia ulimwengu wa roho namna ya kukuletea majibu yako. Ukiwa mtoto kila wakati katika roho, ni ngumu hata kukomunikati na ulimwengu wa roho. Bwana asifiwe sana, haleluya, haleluya, Bwana asifiwe. Fungua pamoja na mimi Mambo ya Nyakati wa Pili sura ya saba mstari wa kumi na nne ndiyo ikiwa watu wangu, ikiwa watu wangu walioitwa kwa jina langu, walioitwa kwa jina langu watajinyenyekesha na kuomba, watajinyenyekesha na kuomba na kunitafuta uso, na kunitafuta uso na kuziacha njia zao mbaya. Wao tutulie hapo kwanza, ikiwa watu wangu. Maanake hawa ni watu wa Mungu. Tunawatoa wapi hawa watu? Tunawatoa kwenye Wakorinto wa kwanza sura ya tano mstari wa kumi na saba hata imekuwa mtu akiwa ndani ya kristo amekuwa kiumbe kipya hawa ni watu wa mungu tayari wako ndani ya kristo kabisa lakini amesema hivi watajinyenyekesha na kuomba ehe na kunitafuta uso kwa hiyo unaamua wewe mwenyewe ndani ya kristo baada ya kuwa mtoto mchanga unaamua wewe mwenyewe kufunga na kuomba na kumtafuta Mungu na kutafuta uso wake Ehe, na kuziacha njia zao na mbaya wao. Wow, kumbe katika wokovu sasa, kutoka kuwa mtoto na kuwa mtu mzima, hapa katikati kuna kitu kinaitwa maamuzi. Haleluya, haleluya! Tofauti na watoto walio katika mwili, mtoto aliye katika mwili hawezi kuamua baadhi ya mambo. Let's say, kwa mfano, laba niwatolee mfano watoto wangu wadogo. Mimi na watoto wangu watatu wadogo kabisa na mdogo kabisa ana miaka mingapi? Ana miaka minne. Inawezekana kabisa ndani yake na, na, na, na hata jana nikuwa namwambia, namwambia Esther, anatamani sana kuwaona watoto wako, sijui watakuwaje, wapendi kula kama wewe. Kwa hiyo inawezekana na yeye kabisa ndani yake anatamani naye kupata watoto, anaona labda mimi namsumbua kula kila wakati, naye anasema Mungu nisaidie. Siwezi kujua maombi yake binafsi Esther anayoomba. Umenielewa bwana? Mambo mengine ni mambo binafsi. Inawezekana mu analitia jina la Bwana na sema mama. Mama ananikwaza sana. Bwana Yesu nisaidie na mimi siku nipate mai wangu Esther sasa. Na nijifungua watoto wangu. Ana miaka minne. Nihame hapa nyumbani kwake maana naona shida nikikaa kidogo Esther njoo kula kula. Bwana inawezekana anamuomba Mungu kweli. Ana maono ya kupata mwenza uwezi <laughs> kujua. Umenielewa bwana. Ah, mdogo hapana, ana miaka minne, lakini siwezi kuingia kwenye akili yake, siwezi kujua probably yes, anataka mwenza sijui, and then na watoto akae na yeye na watoto wake. Ah, umejuaje? Kwa nini watoto wananunua midoli na anampa jina? Sa, mdoli wangu anaitwa Karo, anambana nywele, anampaka lipstiki, anakuwa ana, ana, ana maono ndio maana ukienda na mtoto wako shopping ananua nini? ananua buti. ananua eh, cotton buds. ananua vaseline. Ni nani ambaye akienda na mtoto wake hapa shopping? chini ya miaka kumi ananua vaseline. deodorant, nguo za ndani hamna. Kila mtu anaenda kwenye mdoli, vitoto vyote vya kike vinaenda kwenye midoli. Kwa nini? Ana, ana, ana communicate. Mama endelea vivi kunisumbua, impossible. nitakuwa na mimi He, nina mtoto kama huyu na nitambana nywele kwa hiyo, labda sa naye ana maono, lakini nikuambie siwezi, yani, uh, hata akinua yule mdoli hawezi akasema hivi, sasa nimeamua mama kuondoka hapa nyumbani na nimeona nimepata mwenza, sijui kama mamaangu unanielewa au nakukwaza, na nami namjibu sasa unanikwaza. E, <laughs> nimeona mama, uh, nimeshaenda supermarket, nawee nimenua mdoli na nimeona kwamba nimejifungua na kule shuleni vidudu nimepata mwenza. Kwa hiyo nimefanya maamuzi ya kuondoka hapa nyumbani, eh? Ah, itakuwa ni tukio la kutisha. Makuzi katika mwili yana utofauti na makuzi katika roho. Mtoto wangu yule mdogo hawezi kuamua kwa sasa. Inabidi aisubirie neema ya Mungu kweli kweli afikishe miaka kumi na nane na hapo labda sijabadilika mindset. Kwa sababu kumi na nane ni ya serikali kwangu. Mimi ndo naamua utoto unaisha saa ngapi, umeelewa bwana? Inategemea, lakini katika roho we ndo unaamua sasa hivi yes. Kwa hiyo katika roho ukiwa makini, utagundua ukuaji katika roho ni mwepesi kuliko ukuaji katika mwili yes. Na katikati ya kukua katika mwili, kuwa mtoto mchanga na kuwa mtu mzima, katikati hapa kuna maamuzi, unaamua tu unaamua tu unaamua tu Haleluya, haleluya. Waraka wa kwanza wa Petro sura ya pili mstari wa pili kama watoto wachanga katika roho, waliozaliwa sasa, yatamanini maziwa ya akili yasiyogoshiwa. Wao kumbe unaweza ukawa mtoto mchanga katika roho na ukatamani uka, uka. Inaruhusiwa utamani tu, na yatamanini maziwa ya akili, tafuta knowledge. Knowledge, ufahamu mwingine hmm? ambao ni mkubwa kuliko huo, maziwa yasiyogoshiwa. Yani acha kabisa vitu vya mambo ya kitotototo, usinywe tena maziwa, maana umesha kuwa mtu mzima, ili kwa hayo upate kuukulia wokovu wao. Kwa hiyo tunategemea unapokuwa mtoto katika mambo ya rooni, baada ya muda mfupi sana unatakiwa kuwa umekua, mfupi sana wala, wala itakiwe kuwa mimi nimeokoka, huu ni mwaka wangu wa tatu na nasumbuka bado naombea. Ah, ah, ah, inatakiwa iwe muda mfupi sana, na sasa kutoka kwenye kuwa mtoto mchanga katika roho na kuwa mtu mzima katika roho. Hapa katikati mchakato unatakiwa muwe mdogo sana. Unaanza na moja kuamua ya, tamanini maziwa sio nitakutamania mm -mm. Kutamani maziwa yasiyogoshiwa ni jukumu la mtoto katika roho. Unakaa tu unasema hapana inatosha sasa, inatosha sasa. Nilivyozunguka hapa kwenye uongo, umbea, uzinzi, wiziwizi inatosha. Natamani msimu huu kweli nipige hatua ya maendeleo, natamani kweli nipige hatua za kiroho za maendeleo zinazoonekana, lakini sio tu zinazoonekana na watu wengine. Unajua namna wakati mwingine dunia inavyotupeleka puta. Sometimes, unatamani watu wengine wakuone unaendelea vizuri kuliko hata kweli unavyoendelea vizuri Feki imekuwa too much, too much. Kwa hiyo ndio maana mtu ana feki, ana feki kila kitu. Ana wigi feki, ana makope feki, ana manyusi feki, ana mafeki mpaka sasa inabidi bebi apate pia feki, kila kitu unafiki. Kwa nini? Desire ya kuonekana na watu wengine kuwa unaendelea vizuri, una huduma kubwa, una program inaendelea, una masuti mapya, una, una, una nyumba, sio apartment mpya, una biashara mpya. Kuna mtu anafungua biashara, ukimsachi kweli ndani ndani ndani, haihitaji kuna mtu mwingine angekuwa chini ya mtu angekuwa sawa tu, lakini desire kuwa, ya kuonekana na yeye ana huduma yake binafsi inakuwa kubwa. Na mara nyingine ukichimba chimba ndani kabisa, wala hukuti ile desire, unakuta watu wanione na mimi naendelea vizuri mm -mm. Kabla watu hawajakuona unaendelea vizuri, hakikisha every time unapojiangalia wewe mwenyewe sema wow, naendelea vizuri, i'm so proud of myself, so proud of myself. Na ndio maana nimesema hapa, ni vitu ambavyo hata mimi mwenyewe navifanya now and then. Ninajifanyia ni tathmini sana kila mwezi, kila wakati najiangalia sana, probably kuliko hata ninavyoangalia watu wengine. Kila wakati najiuliza, Nema, how are you, unaendeleaje kwa mambo ya rohoni mwilini unaendelea vizuri? unanyoa vizuri unaweka wei unaonekana kama unapendeza, but how are you spiritually? Najifanyia tathmini mwenyewe kabisa kabisa, na kaa tunawaza hivi this year so far, nimenunua vitabu vingapi, nini nimesoma nini sijasoma mwenyewe. Kwa hiyo desire ya wewe mwenyewe kuendelea vizuri na kujiona kabisa, kaa ujitathmini, jione kabisa. Mm, mimi nilikuwa nina enga issues mimi bwana, ni wale watu wasio tingishika. Aa, mimi ni wale watu siendeshwi kabisa, lakini namshangaa Mungu. So, these days, nakuwa so broken. mtu anaweza akanituma na nikawa sawa tu, mtu anaweza akanigombeza na nikawa sawa tu, naweza nikanyenyekea na nikafeel kabisa nimekuwa mnyenyekevu. Ah, zamani usingizi ilikuwa jopo, mpaka liniamshe jamani, damona damona, amka, siaamka mpaka nalaani na watu, niacheni usingizi wangu wako lakini sasa hivi na uwezo wa kuamka mi mwenyewe, nikawaamsha wengine, nikawambia jamani, kaeni tusikilize neno. Mwenyewe jifanyie tathmini, kabla hujataka watu wengine wakuona. Unaendelea vizuri, kama watoto wachanga waliozaliwa sasa. Haleluya, yatamanini maziwa ya akili yasiyogoshiwa, ili kwa hayo mpate kuukulia wokovu. Kuna kitu kinaitwa kuukulia wokovu, kukua nikasema katikati ya kuwa mchanga katika roho na kukua katika roho, hapa katikati kuna maamuzi. Wewe ndo unaamua, Mungu amekupa utashi, Mungu amekupa nafasi ya kuamua. Amesema mbele yako ameweka laana na baraka, lakini bado pia amekwambia un chagua unachokitaka, ingawa amekupa ushauri. Na mimi leo nakupa ushauri, mbele yako kuna kukua na kudumaa katika wokovu, lakini nakushauri chagua kukua. Wa usiku wa leo tunapoanza simu mpya, tunapoendelea nao, chagua kukua katika wokovu. Kila unapoamka asubuhi, kabla hujaanza ku matatizo ya watu wengine, fault za watu wengine, jiambie, Roho Mtakatifu nisaidie, nisaidie kukua katika wokovu, nisaidie na, na wakati huo unajifanyia wewe mwenye analysis: kuna jambo hili naliona kwenye maisha yangu, silipendi. Roho Mtakatifu nisaidie. Kuna namna ninaongea na communicate sio sawa. Roho Mtakatifu nisaidie. Kuna namna kila nikiweka malengo ya kufunga nikiunga na, ninayavunja ni mwenyewe. Kila nikiweka malengo ya kuomba na, nayavunja mwenyewe. Nikiwa sina hela, Mungu na nakuahidi ahadi nyingi sana, mshahara ukiingia tu na kugeuka na kukimbia Mungu. Nisaidie huu utapeli huu, nitakutapeli mpaka lini? Nisaidie kukua. Kwa hiyo katikati ya kuwa mtoto mchanga na kuwa mtu mzima katika Roho, hapa katikati kuna maamuzi. Haleluya, amen. Ni wewe mwenyewe ndo unaamua. Bwana asifiwe. Na Biblia imetuambia hapa ya tamanini Maziwa ya akili. Maziwa ya akili. Kwa hiyo kumbe, kutamani ukuaji kwenye mambo ya rohoni ni jambo lako binafsi mwenyewe tu. Tamani kama unavyotamani ubwabwa maragi, kama unavyotamani vitu mbalimbali mbali. Kama unavyotamani vitu ambavyo sio kwamba mtu anakubembeleza hey, shalom basi leo njoo uangalie movie, kuna movie mpya imetoka Netflix, njoo wewe. Ah, ni wewe tu mwenyewe. Moyo wako umejaa shauku ya mambo mengi ya kipuzi, unatafuta movie mpya mpaka unazipata. Vivyo hivyo sasa kwenye mambo ya rohoni, na ndio maana jana tukaomba, tukiwa tunaomba yale maombi, mtu wa Mungu usipuuze, omba pamoja na sisi. Mungu, nisaidie. Bwana Yesu, nisaidie, jenga ndani yangu shauku ya kusoma neno lako, jenga ndani yangu shauku ya kusoma vitabu. Mama mtumishi pale huwa anasema kuna vitabu He, kuna vitabu mbalimbali mbali, mara vya ndoto mara siju kufunga na kuomba nisaidie. Kila siku nasikia. Kuna mtu hapa tangia tumeanza Amka na Mama Piti. Kila siku ananisikia nasema, jamani kuna kitabu nguvu nyuma ya kufunga na kuomba. Ananisikiliza tu alafu anashangaa from nowhere, desire imeisha hatamani tena. Kwa hiyo tukiwa tunaomba, these things are spiritual. Ombe Roho Mtakatifu nisaidie nisaidie sasa kuna kitu kinaitwa maamuzi, changamoto ya maamuzi. Mtu haamui automatic. Haleluya, amen. Mtu anaamuliwa, mtu anaamuliwa hata wakati hajui, ambapo anaamuliwa. Jana Pitia alikuwa ananielekeza jambo fulani, akaniambia, unajua kama sisi wanadamu tungekuwa tunafanya maamuzi kutokea ndani kwenda nje tungeamua vitu vingi sana sahihi. Bwana asifiwe, amen. Akaniambia Pit akasema kama tungekuwa tunafanya maamuzi tunatoka una, unatoa maamuzi ndani kwenda nje, sio vya nje vikusaidia kuamua, tungeamua sahihi sana, lakini maamuzi mengi tunayakosea kwa sababu tunafanya maamuzi kutokea nje kuja ndani, yaani kuna jambo unaliona nje kwanza ndio linakupa majibu. Hapa ni mjibu huyu simuachi, kwa jinsi alivyoniambia. Inawezekana hanijui, ngoja nifanye hivi. Hapa ingekuwa unamsikiliza Roho Mtakatifu na mtu wako wa ndani, tusingekuwa tunakosea kama ambavyo tunakosea kila wakati kwenye maamuzi. Hosea sura ya 4: mstari wa sita, watu wangu wanaangamizwa, eti ni wale wale watu wale watu wale watu wake, hembu imagine, hata imekuwa mtu akiwa ndani ya Kristo amekuwa kiumbe kipya yaani, ni mtu halafu huyu ni Kristo, amekuwa ndani ya Kristo, kafunikwa, yuko ndani ya Kristo, amekuwa kiumbe kipya, lakini bado kinaangamizwa. Ni majanga kiasi gani kuangamia ukiwa ndani ya Yesu! Uko ndani ya Yesu na unaangamia. Cha kuchekesha zaidi, kinachoangamiza ni maarifa. Watu wangu wanaangamizwa kwa kukosa maarifa, period. Maarifa ni nini? Maarifa ni taarifa, taarifa juu ya jambo fulani, juu ya mambo fulani, juu ya vitu fulani. Biashara unayoiendea, huduma unayoiendea, kazi unayoiendea, promotion unayotamani, je, una taarifa sahihi za kutosha concerning hilo jambo? Na, na mbaya zaidi sasa, dunia namna ambavyo inakuwa kila wakati inatutengenezea sisi mazingira ya kupata taarifa nyingi sana, na sisi kwa kuwa tuko busy And stressed, kwa hiyo tunakosa nafasi ya kuchuja. Unajua, stress ikiwa nyingi sana, na ukiwa bize sana, taarifa yote ikija you, you are likely to, be, uh, to believe kwamba taarifa hii ni ya kweli. Haleluya. Isaya sura ya tano mstari wa kumi na tatu. Asante. Yes. Roho Mtakatifu. Isaya sura ya tano mstari wa kumi na tatu kwa sababu hiyo, kwa sababu hiyo watu wangu wamechukuliwa mateka. Tunarudi tena kwenye watu wangu, hawa ni watu wa Mungu. What's wrong? What's wrong with God's people? What's wrong with us? tuna shida gani? Mbona kama tumeokoka kule kwenye Wakorinto tena tukaambiwa kabisa tulivyookoka, sio kwamba ni scraper iliyotengenezwa, no, tumekuwa kiumbe kipya, ya kale yamepita, tena yamekuwa ya mapya Inawezekanaje tena hawa, hawa watu wa Mungu wachukuliwe mateka? Biblia inasema hivi, Isaya tano mstari wa kumi na tatu kwa sababu hiyo watu wangu wamechukuliwa mateka kwa kukosa kuwa na maarifa. Ah, haya maarifa yatakuwa ni kitu kikubwa sana kiasi cha kuweza kumtoa mtu wa Mungu ndani ya mkono wa Mungu mpaka akaangamizwa anasema hivi Isaya tano mstari wa 13 kwa sababu hiyo watu wangu wamechukuliwa mateka kwa kukosa kuwa na maarifa na watu wao wenye cheo wana njaa imagine mtu mwenye cheo mwenye nafasi ana njaa kama haitoshi na wengi wao wanaona kiu sana yet ni watu wa mungu ana cheo lakini bado ana uhitaji, ana njaa, ana kiu simply because amekosa maarifa. Maarifa tunayapata wapi? Jana tukasoma Ayubu sura ishirini na mbili mstari wa ishirini na moja Biblia inasema hivi, mjue sana, sio kidogo, mjue sana Mungu, sio kidogo. Sana sana maana yake ni jambo la kila siku. Haleluya! ukuaji katika Mungu ni jambo la kila siku. Kila siku tunakuwa kutoka neema moja kwenda neema nyingine. Kila siku tunakuwa kutoka utukufu mmoja kwenda utukufu mwingine. Ndio maana kuna mahali Biblia inasema hivi, fadhili zake ni mpya kila siku asubuhi. Kwa hiyo ukuaji unatakiwa kuwa ni jambo la kila siku. Usiji overload, usijiwekee mzigo sana ukasema hivi, sasa ndo nimekuwa nimemaliza. Na ndio maana inabidi tukue. Biblia inasema hivi, tufikie kima cha Kristo. Kwa hiyo, kila siku, kila wakati, jitafute katika Bwana hakikisha unakuwa. Kwa nini? Kwa sababu hiyo, watu wangu wamechukuliwa mateka kwa kukosa kuwa na maarifa. Basi maarifa yana nguvu sana, kiwango cha kuweza kumtoa mtu ambaye Mungu ameshamchukua amemnunua. do you know, sisi tumenunuliwa, tumenunuliwa. Mungu ametununua kutoka kwenye mataifa, kwenye makabila ya kila namna, lakini bado maarifa yana uwezo. sio shetani, sio mapepo, bali maarifa, yaani kukosa tu maarifa kuna uwezo wa kumtoa mtu wa Mungu kutoka kwa Mungu, kumweka mahali kwenye njaa. Mtu mwenye cheo, mtu mwenye nafasi uh, kumtoa uh, kwenye nafasi yake na kumweka kwenye kiu, njaa na kiu maanake ni sehemu ya uhitaji. Unakuwa na uhitaji kana kwamba huna cheo, unakuwa na, uh, na uhitaji kana kwamba huna nafasi, kwa ajili tu ya kukosa maarifa. Tukasoma jana uh, Ayubu sura ya ishirini na mbili mstari wa ishirini na moja Bibia inasema hivi mjue sana Mungu, bidii bidii kwenye kumjua Mungu, bidii kwenye maarifa, kwa sababu huwezi kusoma bibilia ndani ya siku moja ukaimaliza. Huwezi kusoma vitabu vyote hivi ndani ya siku moja ukavimaliza. By the way, mtumishi wa Mungu ameandika vitabu kumi na tisa mpaka sasa. Hakuna namna utasoma vitabu vyote, hata katika mwezi mmoja utamaliza. Kwa hiyo ndio maana bibilia inasema hivi mjue sana Mungu ili uwe na amani. Neno sana pale linamaanisha ni jambo la kila siku, kila saa kila wakati. Biblia inasema hivi ya tamanini, kila saa tamani kumjua Mungu, tamani kumjua Mungu, tamani kumjua Mungu ili uwe na amani. Hii amani ya kumjulia Mungu ndio amani inayotusaidia kuomba, kama ulikuwa hujui kazi ya amani kwenye maisha ya mtu ni nini. Na ndio maana mtu wa Mungu tengeneza mazingira ya amani kila wakati. Na ndiyo maana kuna sehemu kwa Biblia inasema hivi kwenye kitabu cha Waebrania tafuteni sio kidogo, tafuteni kwa bidii kuwa na amani na watu wote. Manake sio rahisi, tafuta kwa bidii. Watu wengine ni wagomvi by nature. Watu wengine shetani amewapandikizia makwazo by nature. Unakuwa sawa tu until you meet them. Unakuwa sawa tu mpaka ukikutana nao, lakini Biblia inasema hivi, tafuteni kwa bidii kuwa na amani. Nataka leo uichukue neno amani kama silaha, peace is a weapon. Kwa nini? Kwa sababu ukishakuwa na amani unaweza kuomba. Mtu ambaye hana amani hawezi kuomba, na ndiyo maana Biblia inasema hivi, mjue sana Mungu ili uwe na amani. Amani inamsaidia mtu kuomba. Haleluya! kwa nini tunakuwa na crisis kwenye maombi yetu? Kwa sababu hatuna amani. Kila ukikaa ni kama vile kuna mtu anakudai. Kila ukikaa ni kama vile umechukua bibi wa mtu anakutafuta. Kila ukikaa ni kama vile, yani, kama vile yani umekaa ila kama ushaondoka, umekaa kama vile ndani ya ais ya, ya au ya mwendokazi umekosa siti, um, um, umejibanza una wasiwasi yani, eh, imo au imo. Amani namsaidia mtu kuomba, kama ulikuwa ujui kazi ya amani. Amani sio tu kupata watoto na mai wako tukishakuwa, mm -mm. na amani kamchezo. Amani inamsaidia mtu kuomba. kazi ya amani kwenye maisha ya mtu ni kumsaidia mtu kuwa na utulivu wa kuomba. Ukikosa amani moyoni, roho ikiwa haina rest, ni ngumu sana kuomba. Haleluya, ni ngumu sana kuomba, na ndiyo maana tufungue mwingine. Anasema haijaandikwa hilo andiko, alipo aya Waibrania kumi na mbili wa mstari wa kumi na nne fungua. Yes. Pamoja na mimi mtu wa Mungu kitabu cha Waebrania wa sura ya wa kumi na mbili mstari wa kumi na nne, tafuteni kwa bidii yes, kuwa na amani na watu wote. Hmm. Let me bold it first. Tafuteni kwa bidii, sio kidogo. Ukisikia bidii maanake wakati mwingine ina kugrind wewe inakusagasaga wewe, wakati mwingine wewe inakulazimu kushuka, mradi tu kuna amani. Na ndio maana sio kila jambo lazima uli address, sio kila jambo lazima uli confront. kuna wale confronters. kitu tu kidogo, njoni hapa, kuna kikao cha dharura ehe, nani kafanya hivi, nani kasema hivi? mm -mm. utakuwa very stressful. utaishi maisha ya stress sana kama kila wakati unataka kuattend jambo moja moja, kama lilivyo, ulipekue. Kasemaje? Kanionaje? kwa hivi kwa nini ananifanyia hivi? Biblia inasema hivi, tafuteni kwa mm -mm. Bidii, tafute bidii, bidii. Unajua maana yake bidii, bidii. kama ambavyo unapambana kupunguza uzito kuli unavaa bana tumbo ili kiuno kionekane kimekatika, na kiuno na chenyewe kina kinakukatalia kinatokeza, <gulitare> inakuwa ni mapambano Ushawahi kuona wale watu ambao tunapambana kupunguza weight, unakunywa dawa na, na, na dawa zenyewe zinaukataa mwili wako. Unaambiwa hii dawa ukinywa utaharisha mwili wako ni mgumu kama maisha yako, huarishi. Unakunywa dawa, huarishi. Matokeo yake ulitegemea ukinywa yale maji ya limao na tangawizi, utaharisha. Unashangaa ndio kwanza tumbo linajigawa bara, bara na visiwani. Yaani linakata moja lipo huku na huku na usifanye makosa ya kukaa ukikaa, unalipakata mm. yani <laughs> na lenyewe linakuwa haliendi mbali na kuna tumbo lingine linacheza chezani, halitaki kuwa stable ukikaa, lenye mara liende kushoto mara liende kulia, halitaki kutulia. Kwa hiyo lakini unakuta wale watu wanapambana, anasema hapana, naangalia kuna dawa nyingine nimesikia kutoka huko Madagaska, ukinywa tu, tafuta tu story, kaa karibu na choo. Haya, inakukubalia unaalisha, lakini upungui una... <laughs> <laughs> Oh my God, una rafiki yangu mmoja anakunywa dawa za kupungua hapungui, ila anaharisha tu. Kwa hiyo kila samama, hey, nimeshiwa nguvu <laughs> kwa hiyo yeye hapungui ila anaishiwa nguvu tu we. kwao hatimizi malengo. Na akimaliza hapo anasema hii, naona kazi bora, anapiga vyapati chapati ikiwa moja zikianza kuwa mbili zinaitwa vyapati kwao, anapiga pale vyapati na mapepsi makali sana, anachoka kesho tena asababu kuna vidonge vimekuja, anasema ehe, hivyo ni vipi hivyo, anaalisha tu akitoka hapo hana nguvu lakini kono, kono, tumbo tumbo, <laughs> kila kitu kiko pale pale, lakini anapambana wetlo sana. Sasa niamie jimu, anaenda jimu kule, anakimbia anakimbia, anatoka tu jasho, akijiangalia ndiyo kwanza kuvunjika, kuvunjika. Ujiko, mwili wake unazidi kuvunjika kuvunjika vunjika. Ushai kuona mwili una mapande <laughs> Waebrania kumi na mbili mstari wa kumi na nne, tafuteni kwa bidii yes. Hiyo yote ni kuwa naelezia bidii hapo, maana kuna mwingine anasema vijana, nikaona mwalimu nasema ni huyu mama <laughs> ana vituko kweli, ninafikiri koi, amuangalie amsajili. Nikamwangalia nikasema ujue mimi ukiniangalia vizuri sana unaweza ukacheka, ukiniangalia vizuri kwa makini sana ucheki. Ulioni neno bidii hapa linasema hivi, tafuteni kuwa na bidii Uh, tafuteni kwa bidii kuwa na amani na watu wote. Kwa hiyo amani, amani inatusaidia kuomba, alafu na huo utakatifu ambao hapana mtu atakayem atakayemwona Bwana asipokuwa nao, sio atakayemwona Bwana siku ya mwisho mm -mm, atakayemwona Bwana kwenye ishu zake, atakayemwona Bwana kwenye biashara zake. Maana kama huna amani <clears throat> tafuteni kwa bidii kuwa na amani na watu wote, na huo utakatifu ambao hapana mtu atakayemwona Bwana asipokuwa nao. Huwezi kumwona Bwana kwenye biashara yako, huwezi kumwona Bwana kwenye ndoa yako, huwezi kumwona Bwana kwenye mahusiano yako na wenzio, huwezi kumwona Bwana mahali unapofanya ibada, huwezi kumwona Bwana kwenye biashara zako, kwenye huduma yako, kwenye afya yako, kama huna amani. Pashu peace. Ikimbize amani itafute, itafute mwingine hapo. Naongea wenzake wanacheka, hata mimi sicheki. Mambo ya kipozi, mimi ni mtu serious. Maisha yako yanakutosha kuwa serious, the rest zaidi hapo. Furahi, furaha, joy. Ndio maana nikamjibu mtu mmoja nikamwambia, no, this is more than comedy. This is a spirit of joy. Watu wanacheka wanafurahi, wanapata mipenyo kwenye amani zao ha, kwenye mioyo yao wanapata amani. Tukisema kuomba, they can pray. Do you know, moyo ukiwa mzito hata kuomba uwezi. Unajua hivyo, lakini mtu ambaye ametoka kucheka na kufurahi, ukimwambia let's pray, rahisi. Haleluya, amen. Mjue sana Mungu, ili uwe na amani, ndipo mema yatakapokujilia. Kwa hiyo Unamjua sana Mungu. Kumjua sana Mungu kunakupa amani. Kwa hiyo tukisema hivi, kumjua Mungu ni kufanyaje? Ni kusoma neno lake kila wakati. Nasema mtu ni nani? Mtu ni mkusanyiko wa maneno yake yote anayoyaongea, akiwa anaongea na akiwa haongei. Kwa hiyo neno la Mungu na Biblia hii ndiyo Mungu mwenyewe. Hapo mwanzo palikuwa na neno, na huyo neno ndio huyu hapa, na huyo neno alikuwa ndani ya Mungu, na neno ndiye Mungu mwenyewe. Yohana moja moja. Kwa hiyo hili neno ndiyo Mungu mwenyewe. Kuna vitu mnakuwa mnaviongea, na ndiyo maana Biblia inasema hivi, wala msidanganyike, mazungumzo mabaya huharibu tabia njema. Wao, kwa hiyo ni mazungumzo, maongezi tu ya kawaida yana uwezo wa kuharibu hatima kabisa. Fungua pamoja na mimi tumalizie, hapo Mwanzo sura ya tatu, mazungumzo ya kawaida tu watu wanaongea kawaida tu, na wala hakulazimishi na wala haku, hakulazimishi kwamba ndio ndio, nakwambia hivi, amua hivi sasa. Aa, kwa hiyo na ndio maana aa, kwa sababu maisha yetu sisi ni maamuzi. Umeamka saa hizi ni maamuzi, unaweza pia ukaamua ku turn off, ukalala, ni maamuzi. Mahi uliye naye hapo umeamua, biashara unayofanya umeamua, kanisa unalosali saa hizi ni maamuzi, kila kitu ni maamuzi. Ukiangalia vizuri maisha, utagundua maisha ni series ya maamuzi, kila wakati. Ndani ya dakika moja, kila mtu anafanya maamuzi: niende wapi? niongee na nani? nani awe rafiki yangu? nani asiwe ya rafiki yangu? huyu nimwambie nini? mpaka wapi? ni maamuzi. Mwaka huu nijenge au ninunue gari? ni maamuzi. Lakini maamuzi yetu haya sasa ndiyo yanatuleta kwenye kipengele cha ukuaji. Lazima tukue nao. Kwenye maamuzi kuna maarifa. Fungua pamoja na mimi kitabu cha Mwanzo sura ya tatu. Tunaanza mstari wa kwanza. Basi nyoka alikuwa mwerevu kuliko wanyama wote wa mwitu aliyowafanya Bwana Mungu. Hivi ndivyo alivyosema Mungu, msile matunda ya miti yote ya bustani. Ni madhara ya kutomsikia Mungu mwenyewe. Kwa hiyo mtu mwingine anaanza kukusikilizia au kukwesheni ulichokisikiliza. Ndio maana anasema, hata kama tunaenda makanisani, tunawasikiliza watumishi wa Mungu wakiwa wanatufundisha na kutuelekeza, tusiwe tunawasikiliza kama maboksi yaliyo empty kama madebe yaliyo empty. Msikilize mtumishi wa Mungu kutokea mahali ambapo na wewe neno umelisoma. Mstari wa pili. Mwanamke akamwambia nyoka, matunda ya mti wa bustani tuwaweza kula, lakini matunda ya mti ulio kati kati ya bustani, Mungu amesema wa msiale, wala msiaguse, msije mkafa. Nne, nyoka akamwambia mwanamke, hakika hamtakufa. Tano, kwa maana Mungu anajua ya kwamba siku mtakayokula matunda ya mti huo mtafumbuliwa macho nanyi mtakuwa kama Mungu mkijua mema na mabaya. Mwanamke alipoona ya kwamba mti ule wafaa kwa chakula, wapendeza macho, nao ni mti wa kutamanika kwa maarifa, basi alitwaa katika matunda yake, akala, akampa na mumewe, naye akala. Wakafumbuliwa macho wote wawili, wakajijua kuwa wa uchi wakashona majani ya mtini, wakajifanyia nguo. Mstari wa nane. Tunasoma kitabu cha Mwanzo sura ya tatu mstari wa nane. Kisha wakasikia sauti ya Bwana Mungu <laughs> akitembea bustanini wakati wa jua kupunga. Adamu na mkewe wakajificha kati ya miti ya bustani, Bwana Mungu asiwaone. Bwana Mungu akamwita Adamu akamwambia, uko wapi? Kumi. Akasema nalisikia sauti yako bustanini, nikaogopa kwa kuwa mimi ni uchi, nikajificha. Akasema ni nani aliyekuambia kuwa uu uchi? Wao tuishie hapo kwa leo. Mwanzo sura ya tatu mstari wa kumi na moja akasema, je, ni nani aliyekuambia ya kuwa u uchi? Maamuzi mengi tunayoyafanya sisi ni kwa sababu watu wametuambia, vitu vimetuambia, circumstances zimetuambia. Ndio maana nikasema hivi, mtumishi wa Mungu alikuwa ananiambia kitu jana, akasema, laiti kama sisi watu wa Mungu tungekuwa tunafanya maamuzi kutokea ndani, tusingekosea. Yaani unafanya maamuzi kutokea ndani kwenda nje, na sio vitu vya nje vikuamulie wewe au vikutengenezee mazingira ya kufanya maamuzi. Mtu wa Mungu, tumejifunza leo ya kwamba lazima wewe mwenyewe uamue kukua kwenye mambo ya Mungu. Biblia ya inasema tamanini. Kwa hiyo wewe mwenyewe ndio unatakiwa u develop an interest ya kutamani kukua kwenye mambo ya Mungu na ili kuepusha, kwa sababu katikati ya mtoto mdogo nimesema na mtu mzima katika roho, hapa katikati kuna kitu kinaitwa maarifa, kuna vitu vinaitwa taarifa. Maarifa nini? Maarifa ni taarifa, lakini hizi taarifa hizi zimegawanyika sehemu mbili, zinaweza zinatakiwa kuwa ni taarifa ambazo ni sahihi, au taarifa ambazo hazipo sahihi. Nitajuaje mama mchungaji, sasa kama taarifa hii ni sahihi au taarifa hii siyo sahihi? Kwa sababu hatuishi kwenye kisiwa, tunaishi na watu maofisini, tuna watu, tunaishi nao kwenye biashara zetu, tunafe, tunafanya biashara na, na watu kwenye kazi tuna fanya kazi na watu, kwenye huduma tunafanya huduma na watu, kwenye kila sehemu nitakuta watu na hatuenendi kama uh, ni mabubu. Tuna communicate, tunaongea, tunapigiana simu, tuna chat, tunafanya vitu vingi. Nitajuaje la kweli au la uongo? Mtu wako wa ndani, Biblia inasema hivi: roho, roho zenu zinashuhudia pamoja na Roho wa Mungu ya kwamba sisi ni wana wa Mungu. Kwa hiyo conviction ndani yako huku ndani, kama ambavyo nimesema, Pitia alikuwa ananielekeza jana, kunatakiwa kuwe na sauti kubwa kuliko unayoyaona nje, lakini again tena ndani huku kukusaidia wewe kufanya maamuzi au kuwa na sauti ambayo ni kubwa kuliko sauti za ma -a -a za marafiki zako, sauti za you know, feedback mbalimbali kutokea nje, inamtaka mtu wa ndani awe ameshiba. Haleluya! inamtaka mtu wa ndani awe amejaa kweli kweli, kukusaidia wewe kufanya maamuzi yaliyo sahihi. Ndio hapo hapo sasa tunaenda lakini, tunarudi mahali pa maarifa. Unaposoma neno la Mungu, neno la Mungu sio kwa ajili ya mtu wa nje. Bwana asifiwe. Amen. Neno la Mungu ni kwa ajili ya mtu wa ndani. Unaposoma neno hata kama uelewi Times, nimesema neno la Mungu sio la kueleweka. Neno la Mungu halieleweki kabisa kwa namna ya nje, lakini neno la Mungu kazi yake ni kuimpower mtu wa ndani, kiasi kwamba ukiwa unalisoma neno unalisoma neno linajaa, unakula, unakula, unakula, mtu wa ndani anakula na shiba. Linapokuja swala lolote la huku nje kimaamuzi, huamui kutokana na ushauri. Tunaona hapa nyoka anawaambia mambo yale yale ambayo Mungu aliwaambia. Ana twist tu, anaambia jamani, kwani miti ya, ya hapa bustanini, amesemaje? Amesema msile. Dada anajitahidi anajitetea, anasema, amesema tu isipokuwa mti wa katikati. Asaa hamna, hujamwelewa vizuri huyo, ana, ana, ana, ana wasiwasi. Nyie mkila mtakuwa kama yeye, kwani shida gani ha? lakini pia mtaweza ku, uh, kutambua mema na mabaya. Kwa hiyo anazungumza nao pale until wana shift interest. Na ndivyo yalivyo maisha yetu ya kila siku, so many of us, akili zetu ni kama vile za kushikiwa, yani uvivu tu na kutokuwa na mwamko wa ndani wa kufanya mambo yetu wenyewe uh, kwa, uh, kwa namna ya kujituma sisi wenyewe, tunatamani tufanyiwe, yani tumeshazoea, tumesha ntampa kazi hii fulani atanifanyia. Kwa hiyo unatamani watu mpaka neno wa kusomea, lakini kama ungetengeneza an interest, unge develop interest ya kufanya baadhi ya mambo wewe mwenyewe including reading the word, including reading kusoma vitabu. Mtu mwingine anaona shida, au anakwambia mimi sina tatizo lolote no. Haihitaji wewe uwe na tatizo ndio uweze kukusanya kwanza, eh, maarifa, kwa sababu mara kibao hapa nimezungumza ni, ni mara nyingi tu nimesema, mtu wa Mungu ni jambo la kutisha sana, askari kufanya mazoezi siku ya vita. Nasisitiza kwenye maamuzi hapa kwa sababu kuna baadhi ya maamuzi ukishayafanya kwenye maisha huwezi kukorekti tena, yani huwezi kuyarekebisha tena. Ukishachagua hu hu uh, huyo jamaa na ukatuaminisha sisi, ukasema hivi huyo ndio Adamu wako He? Sisi tunaomba hapa vitu vingine, we unamuombea Adamu wako. Then ukampata ukatuaminisha kwamba huyu ndio Adamu wako, ukaendelea naye mbele kwenye safari ya maisha, mambo yote yatakayoendelea huko mbele kila wakati. Do you know? kila hata mimi sometimes, kuna baadhi ya mambo nayangalia kwenye maisha yangu nasema pale ilikuwaje, nikawaza vile. Kwa nini niliamua kukaa na huyu mtu? Kwa nini nilimchukua? Kwa nini nilisema ndio? Nilimsikia Mungu sawasawa, nilipoamua kusema njoo, nilimsikia Mungu sawasawa. Sawa, aliponiambia nimsaidie mtu fulani. Kwa hiyo maamuzi kwenye maisha ni kitu ambacho sio cha kukiangalia kwa wepesi. Kwa hiyo we should really invest investment ya kutosha kwenye maarifa ya vitabu ambavyo watumishi wa Mungu wametuandikia na kusoma neno la Mungu, kwa sababu vinatusaidia tu kufanya maamuzi yaliyo sahihi. Na kama nikimenya pointi yangu hii mwishoni kabisa, wakati namalizia, maarifa na taarifa ndiyo yanatupa prayer points. Ukimwona Hallelujah. Amen. Hallelujah. Mtu anaomba Baba, ombi oh, langu la leo, usiku wa leo ni kwa ajili ya adamu wangu, ujue kuna jambo ameliwaza, kuna jambo amelichekecha, kuna jambo linaendelea kwenye maisha yake, yupo kwenye kumake maamuzi kiasi kwamba duyuno, you know, mtu wa Mungu kuwa na prayer point. maana yake umelipitisha jambo hilo kwenye michujo mingi sana, umeona hili sasa linafaa kupelekwa mbele kama prayer point. Na wewe prayer point zako, tunapomalizia kipindi chetu, wewe prayer point zako huwa unazitoa wapi? Where do you find your prayer points? Je, ni kutokana na prevailing circumstances? Nifungulie Isaya sura ya 11. Je, wewe uh, unapofanya decision ni kwa sababu ya mambo unayoyaona kwa wakati huo, unafanyaje decision? Au niseme hivi, how do you set your prayer points? Do you know mtu wa Mungu, prayer points zinatakiwa zitokee ndani, sio zitokee nje. Yaani Roho Mtakatifu akupe conviction, akupe msukumo wa kuambia, wiki hii mwombee mama ako, wiki hii muombe baba ako, wiki hii mwombee mume wako wiki hii muombe aiombee ya, biashara yako do you know? haikutakiwa kabisa uyaone mawimbi kwa nje ndo uombe. Kwanza mara nyingi huwa yanakuwa ni maombi ya stress. Niliwahi kuelekeza hapa nikasema maombi ya ambulance ni magumu sana, yani ukishaingizwa kwenye ambulance kupona ni shida, itategemea pale barabarani, kama siku hiyo kuna jamu au amna kuna foleni au hamna. Ukishakuwa kwenye um, kwe, a, a, a, kwenye ambulance wewe kufa is almost 90%. Uwezekano wa wewe kufa ni 90%. Kwa hiyo maombi ya ambulance ndo yanawafanya wapendwa, tunaonekana kama vile wokovu ni shida. Do you know, mtu wa Mungu, prayer point, where supposed kuwa generated from inside. Yani ilitakiwa tu Roho Mtakatifu wakuambie. Matendo ya Mitume kuanzia mstari wa kwanza, basi ilipoamriwa tuabiri hata Italia, wakamtia Paulo yes, sorry Paulo, Paulo na wafungwa wengine katika mikono ya akida mmoja, jina lake Yulio wa kikosi cha Augusto. Mstari wa pili. Tukapanda katika merikebu ya Adramito iliyokuwa tayari kusafiri mpaka miji ya pwani ya Asia. Tukatweka uh, tukatweka Aristako Makedonia wa Thessalonike akiwa pamoja nasi. mstari wa tatu. Siku ya pili tukawasili Sidoni, Yulio akamfadhili sana Paulo, akampa ruhusa kwenda kwa rafiki zake apate kutunzwa. mstari wa nne. Kutoka huko tukatweka tukasafiri chini ya Kipro ili kukinga upepo kwa maana pepo zilikuwa za mbisho. Mstari wa tano. Tunasoma kitabu cha Matendo ya Mitume sura ya ishirini na saba mstari wa tano. Tulipopita bahari ya upande wa Kilikia na Pamfilia, tukafika Mira, mji wa Likia. Sita. Na huko yule akida akakuta merikebu ya Iskanderia tayari kusafiri kwenda Italia, akatupandisha humo. Mstari wa saba. Tukasafiri polepole kwa muda wa siku nyingi tukafika mpaka Nido kwa shida, kwa sababu upepo ulikuwa ukituzuia. Tukapita chini ya Krete tukiikabili Salmoni. mstari wa nane. Uh, tukaipita kwa shida pwani pwani kwa pwani tukafika mahali pa paitwapo bandari nzuri. Karibu na hapo pana mji uitwao Lasea na wakati mwingi ulipokwisha kupita na safari ikiwa ina hatari sasa, kwa sababu siku za kufunga zilikuwa zimekwisha kupita huko. Mstari wa kumi, Paulo akawaambia wanaume, naona kwamba safari hii itakuwa na madhara na hasara nyingi. Yani walikuwa wanaelekea mahali kusafiri Then Mtume Paulo, kabla safari haijaanza akawaambia wenzie. Na ndio maana nimesema prayer points zinatakiwa zianzia within mazingira, the way your husband and wife is misbehaving hapo nyumbani, ndio yasikupe maombi. Wengi tunakuwa frustrated, kwa sababu una, unaangalia mtoto anaumwa ndo unaomba, biashara inasumbua ndo unaomba, bosi amekasirika ndo unaomba, unakuwa very stressed very stressed, maombi anatakiwa yaanzie ndani. Unaona kabisa as if kila kitu ni shwari, lakini ndani Roho Mtakatifu anakwambia amna. Ma, m -m, Matendo ya Mitume sura ishirini na saba mstari wa kumi, wakati kabla hawajaanza safari kabisa, Mtume Paulo anawaambia wenzie, anasema hivi, wanaume tena akawadresi vizuri kabisa, naona kwamba safari hii itakuwa na madhara na hasara nyingi si ya shehena na merikebu tu ila ya maisha yetu pia. Ninapenda sana mstari huu ulivyoandikwa kwa Kiingereza, and he said unto them sirs I passive passive. Ni conviction ile ya ndani, yaani sina uhakika wa kiushahidi wa nje lakini, ninavyokuona wewe dada, nikikua utansumbua sina uhakika sana, lakini ninavyomuona huyu mwanaume akiniua, akinioa atanisumbua. Hujawai kukutana na watu wanakupenda kweli, wanakujali yani, they would love to be your friends, ila kila ukimwona kwa nje yuko sawa, kasoro tu ndani, roho inamkataa. Kila kitu kiko sawa, anaongea vizuri dada, tena kwa vituo, wala hata wakati mwingine ha, ha, ha, ha, ha haiataki kabisa afya yako kama Mama Piti. Anaku anakuwezia masifa mengi mengine ya uongo, anakuambia wewe ni mzuri dada, unavutia, unapendeza, ni mwembamba kama modo, wala usihangaike kuwa mnene, nimekupenda hivyo hivyo. Na huo weupe wako huo, hm, ni weupe wa papai yani, yani unaonekana kabisa hujajichubu. Anakupanga, lakini ukimsikilizia ndani, ah no, kuna watu wana misamiati, anakuelezea unajiuliza Izi mimi yani, haya maelezo anayo yaongea huyo ni mimi. Imagine kuna mwanaume aliwahi kumwona mwanamke, alimwongelesha maneno mawili tu akampata. Alivyomwona akamwambia, dada hey. Unaona mi nimekaa hapa, nyama zangu ndio wewe sasa, sina maisha Hujawahi kupigwa saundi. Tatizo wewe, changamoto yako wewe, unajibalansisha kwenye equation. Mtu kweli, piti to do a lot, piti ni promise maisha magali makali nikaingia, like these days. Dada unamuongelesha tu za leo, anafunga mabegi Uh, Shalom Begli Shaja Shalox yuko nyumbani anakupikia, unashangaa. Wakati mwingine unampiga sound za ngapi? Ndio maana mnaumizwa, alafu unasema hivi mama ame break my heart. Lazima akubreki. Uliitwa au ulijibalansisha kwenye equation? Guys, huwa huyo baba watu wanakwambia I love you kwe, ukiangalia mahusiano mengi ya siku hizi ni kujibalansisha tu kwenye equation. Ah, niliona t kama ananipenda. Ulionaje? Uliambiwa, hey, ah, mama nilikuwa nilipasivu kama ulivyosema <laughs> umesema tu pasivu, conviction within. Nilikuwa convinced kwamba Okta ni mtu wangu, na ndio maana wengine, na ndio maana wengine mnakuwa convinced na waume za watu na wake za watu. Guys, no matter how God loves you, he cannot bless you with a married man. He cannot bless you with a married woman. Lakini nyewe watu wa Mungu unajibalansisha yani, kaka, watu hata ajasema vizuri yani tu na, na, unajua kuna. <gibu> kuna unajua kuna wanaume wengine na wanawake wengine ni wakarimu tu by nature. Hello. How are you? Sasa wewe umetoka huko, babako mkali kama pilipili pili, kila siku anakufokea kwa hiyo umekuja huko mjini da, umekutana na, na wakarimu, you think they love you <laughs> ni wanatabia tu nzuri, sio kwamba wanakupenda. Kwao unajikuta unajibalansisha kwenye equation, unakuja na maumivu mengi. Nilikuwa naongea nini? Nikafika hapo, akawaambia wanaume naona safari hii itakuwa na madhara. I perceive something within me, inaniambia huyu jamaa atanisumbua. do you know, sometimes, hata sina uhakika, lakini nikikusikiliza tu roho yangu inakatasa muongoi Mungu, lakini kwa huku nje unanipamba tu, mama umependeza, mama wewe ni mzuri, kwanza anapenda sijui nini, masifa mengine mnanipa sio yangu, lakini roho yangu ikikubali umepita, moyo wangu ukikataa Sometimes I don't have any proof lakini Roho Mtakatifu anasa hii siyo, hii siyo something long here. Kuna kitu mm -mm, siyo ndivyo maisha alivyotakiwa kuwa. Sisi tulitakiwa to design from within nyoka na kuongelesha ambia mm -mm, kwanza sihitaji kufanana na Mungu for what? Ameshaniumba, amenipa Edeni hii na kula kila kitu. What's wrong again? mm? Was wrong again, lakini kwa sababu mtu wa ndani ni mdhaifu, maarifa ni machache. Mtume Paulo hapa anawaambia wenzie, Matendo ya Mitume sura 27 mstari wa kumi, anawaambia wanaume, mm -mm, I am highly convinced kuna kitu nakiona mbele, sio sawa, kitatukosti maidia. Unapoanza kufunga, unapoanza kuomba, Prayer point zako mesitoa wapi? do you know? maarifa haya na neno la Mungu vinamjenga mtu wa ndani, anashiba anajaa vizuri. Mtu wa ndani ya kisha shiba can easily see the future. mtu wa ndani ya kishiba, utaambiwa mwombee um, mtoto wako akiwa yuko sawa kabisa, yuko vizuri kabisa, hata hajaanza kuharibika na madawa ya kulevi hata hana marafiki wabaya, lakini kila ukimwangalia Roho Mtakatifu anakuambia ndani, mwekee mtoto mkono, muombee, hata hajaota ndoto mbaya. Wengi sisi sasa tunakutwa tayari, unakaa ukishtuka, jamaa ndo ameanza kubadilika, unasema hivi ni Adamu au nini? Kuwa nakuambia kuhusu saundi, ni wewe tu unajibalansisha kwenye kuesheni. Kuna, kuna mtu alipewa saundi za kimataifa from abroad, heavenly sound, akaambiwa dada Eva, Aha sina maneno ya kukwambia kwa uzuri huo Sina nyama, sina nyama, nyama zangu zote unazo. Eva akasema nakwenda nawe, akaambia subiri, kabla hujanifuata mifupa pia sina mm. Wewe ni mifupa katika mifupa yangu? Haya, huyo mai wako alikwambiaje au alikusalimu tu, kabeba begi? Najibalansisha kwenye equation, ndio maana unamsongwa mawazo, stress, sonono, depression, heart breaking, mambo hayaendi, hanipendi. Hakukwambia anakupenda, he was just greeting you. Haka kusifia dada, una tumbo zuri, wakati wewe ulikuwa umevaa bana tumbo na ile nguo ilikukaa vizuri, kwa hiyo ulikuwa unavutia. Tofautisha kuvutia na upendo, usichanganye mambo. Wewe unavutia, jamani! Wadada wengine ni wazuri walembo, nini? Huelewi kwa nini unasumbua nini? Huelewi? Kwa hiyo ulivyosifiwa wewe, akili yako ikikwambia hivi, beba mabegi, anakuwa huyo, anakuwa huyo, kwa umefika kule, unakuta kuna mwingine eh kwa sababu mara nyingi maneno huwa ni yale yale, anabadilisha tu location. Wewe unaagiza ile message, forwarded forwarded kwa mwingine tu, anaandika i miss you, moja inaenda, atakayewahi kujibu. Mungu atusaidie tuweze kudesign na kufanya maamuzi kutokea ndani. Hata ukuaji unaamua we kukua kutokea ndani. Mlishe mtu wako wa ndani vizuri, feed your inner man ili uwe na amani amani itakupa resti ya kuomba. Baba, katika jina la Yesu tunakushukuru kwa ajili ya wema na fadhili zako. Asante kwa kuilisha roho zetu kakuri, nafsi zetu, miili yetu usiku wa leo. Asante kwa kutusaidia na kutuelekeza. Asante kwa kutupa maarifa ya neno lako. Asante kwa kwamba umetupa nafasi ya kukua tena na tena. Asante kwa kuwa sisi ndani yako ni viumbe ambao unatupenda unatuthamini kati katika jina la Yesu tunaomba neema yako itusaidie. Katika jina la Yesu, mtu wetu wa ndani aweze kushibishwa na kushiba vizuri kabisa, ili aweze kufanya maamuzi ya rinto yaliyo sahihi rabasa. riando rabasanta rabashandaaraaian kerebo shanda tusaidie kudizene. tusaidie u tusaidie, tusaidie, tusaidie, tusaidie, tusaidie kuamua kutokea ndani katika jina la Yesu. Wakati wakati mwingine mazingira yanatujisivu, wakati mwingine mazingira yanatudanganya, tunafanya maamuzi kulingana na yale tunayoyasikia, kulingana na yale tunayoyaona. Katika jina la Yesu tusaidie kwa neema yako rabasaka mandokurabasaa iando rabasaka derebo moshanda naoshanda lantara bazanda lantarabazanda batara batarabasaka nyoka asilidanganye, marafiki wasilidanganye, biashara zisilidanganye, ndugu asilidanganye, mtu wanguwa Ramaseke. Katika jina la Yesu, katika jina la Yesu, katika jina la Yesu, nisaidie Bwana kufanya maamuzi yaliyo sahihi la soeabsna Haleluya! Kazi ya mtu wa ndani ni kutusaidia kufanya maamuzi, na moja kati ya maamuzi ya msingi sana ni kuselekt, ni kuchagua prayer points. Nini uombee siku ya leo nini uombee wiki hii, nini ukiombee mwezi huo. Haitakiwi kuwa ni mpaka usubiri mazingira ya nje, uumwe, uugue, uuguze, ufilisike, ukabwe na vibaka, ndo uombe. Ukishona umefika hiyo hatua, tunasema upo kwenye hatua ya ambulance stage. lakini hatua inayotakiwa kabisa, inatakiwa from within. Roho Mtakatifu anakuelekeza, wiki hii ombea mke wako, wiki hii ombea mume wako wiki hii ombea biashara yako, ombea huduma, ombea ndugu zako. Ukisubiri majanga yaje kwanza ndo uombe, utakuwa kwenye krisis ngumu sana. Isaya sura ya kumi na moja mstari wa kwanza basi litatoka chipukizi katika shina la Yese, na tawi litatoka katika mizizi yake, litazaa matunda. Huu ni ujio wa Yesu Kristo. Mstari wa pili unatabiriwa hapa, na roho ya Bwana atakaa juu yake, roho ya hekima roho ya ufahamu, roho ya shauri na uweza, roho ya maarifa na roho ya kumcha Bwana. Mstari nao upenda kuliko yote, Isaya kumi na moja mstari wa tatu wa, wa Biblia inasema na furaha yake itakuwa katika kumcha Bwana na wala hata hukumu kwa kuyafuata ayaonayo kwa macho yake, wala hata onya kwa kuyafuata ayasikiayo kwa masikio yake. Kwa hiyo roho wa Mungu anapokuwa juu ya mtu Anamsaidia kuto judge wrong. Ukisema ujaji kwa yale unayoyaona, people can pretend; wanaweza wakakupa taarifa nyingine ukajaji tofauti. Ukisema ujaji kwa unayoyasikia, watu wageni wanaweza wakuletea taarifa ambazo sio, ukaingia kwenye maombi mazito kwa taarifa za kusikia. Nasikia kuna ugonjwa mpya umekuja hata ugonjwa wenyewe haupo, unaingia kwenye maombi ya kufunga juu ya ugonjwa ambao haupo. Leo mtu wa Mungu, Roho Mtakatifu atusaidie ya, ya, To, again we pray for the grace to read the word of God, lakini also the grace our inner man, mtu wa ndani. Mioyo yetu ijae shauku ya kumwimpawa zaidi, mtu wa ndani. Kama unavyotamani kula chakula cha mchana, cha asubuhi, cha usiku, ndivyo ambavyo mtu wako wa ndani. Hivyo hivyo tamani kumlisha yule wa ndani, ndo wa msingi kuliko wa nje. Wa ndani anakusaidia kufanya maamuzi na maisha it's all about maamuzi. Kila unayemwona anayeishi leo kuna vitu ambavyo ameamua. Hata mimi nimeamua leo saa tisa mpaka saa kumi na moja asubuhi usiku niwe hapa. Ningeweza kuamua kulala nikasema hivi, waambieni watu wa online, najisikia vibaya, nimelala au niko na mai wangu tunachangamsha mili, yangekuwa ni maamuzi pia, nisingekuja lakini, mtu wa ndani akiwa ameshiba anaweza kukwambia njia hii ifuate, njia hii usiifuate. Baba, katika jina la Yesu ninaomba kwa ajili ya ndugu zangu hawa, utusaidie katika jina la Yesu, maana pasipo wewe sisi hatuwezi jambo lolote, wala neno lolote, ukatusaidie a, tukapate nguvu tuka pate shauku convictions za kuweza kumlisha mtu wa ndani kama vile ambavyo tunapata shauku na uh, na mitazamo na misukumo ya kufanya mambo mengi tu yasiyofaa. Baba, ukatusaidie kwa hiyo neema yako sasa, neema yako ikatusaidie, ikatusaidie Bwana, mioyo yetu ikajae shauku ya kusoma neno lako katika jina la Yesu. Kila anayezuia asituzuie tena katika jina la Yesu, tukasome neno, tukasome neno, tukasome neno, vitabu na maarifa ambavyo mtumishi wako ameviandika katika jina la Yesu tusivipuuze, tusivipuuze, kila roho inayotusaidia kupuuza mambo ya msingi katika jina la Yesu ituachie sasa Baba, hatarabashata manterebosata katika jina la Yesu maroboshanda latarabasaka liatorabasaka tusaidie kuamua ilivyo sahihi, tusaidie kuamua ilivyo sahihi, tusaidie kuamua ilivyo sahihi katika jina la Yesu. Mtu wetu wa ndani ya kijaa, mtu wetu wa ndani ya kishiba, tunaamua ilivyo sahihi shanda taaaakaouabasanda aabazira katora andarakasaramana uravashanda urabasata lakaramashita Haleluya, mtu wa Mungu, ninayo matumaini makubwa kabisa kwamba leo Roho Mtakatifu amekusaidia, yes. Na amekuvusha mahali pakubwa tu, amen. Weka mikakati yako binafsi kwanza ya kujiangalia wewe mwenyewe unaendeleaje kwa mambo ya roho. Lakini pia taka kukua, ya tamanini maziwa tamani wewe mwenyewe. Sasa muda umefika wawe kupiga hatua kutoka kwenye hatua moja ambayo upo nayo ya sasa ya utoto wa mambo ya rohani na kusogea kwenye hatua nyingine. Haleluya! Filipi sura ya nne mstari wa nane Biblia inasema ndugu zangu, mambo yote yaliyo ya kweli, yote yaliyo ya, ya staa, yote yaliyo ya haki, yote yaliyo safi, yote yenye kupendeza, yote ni sifa njema, ukiwepo wema wowote, ikiwepo ikiwepo sifa, sifa nzuri yote ya tafakarini hayo. ha, ndiyo mambo ya kutafakari wakati wa siku hii ya leo. Mungu akupe neema yake. Sio rahisi, lakini ukiamua inawezekana kuwa bora kuliko ulivyokuwa bora sasa. Neema ya Mungu ikutunze, ikusaidie mpaka tutakapoonana tena. Shalom. Asante kwa kuwa pamoja na mimi kuanzia mwanzo mpaka mwisho wa ibada hii. Usiache kuomba, usiache kumtafuta Mungu. Na kama umebarikiwa na maneno haya, unaweza kutoa sadaka yako kupitia namba zifuatazo 0659687569, au 0753085789. Shalom.