Shalom mpendwa wa Bwana, this is Mama PT na leo na kukaribisha tena kulisikiliza neno la Mungu. Biblia inasema maneno yangu ni Roho na uzima. Neno hili lina uwezo wa kufufua tumaini na kuleta faraja moyoni. Huenda upo kwenye dhoruba au mawingu mazito, lakini kuna neno la Mungu lililo hai linaloweza kutuliza mawimbi na kukuletea amani. Leo karibu. Maandiko yanasema hivi, malaika wale watatu Watu kama malaika walipokwenda Sodoma na Gomora kwenda kumchukua Lutu, hawakumchukua Lutu peke yake, lengo ilikuwa ni kumwokoa Lutu, lakini walipofika pale, hawakumchukua Lutu peke yake, walimchukua Lutu na mke wake Lutu na watoto wake. Kwa hiyo kama malaika, chukua sisi na familia zetu Amen. wanatutoa sisi na biashara zetu Amen. kwa hiyo kama tunafanya masiara kwenye uh, maombi haya maanake, tuna yaani, <laughs> haituafekti sisi tu. Maombi ni kama matapishi, ukianza kutapika huwezi kusema hivi nataka nitapikie hapa tu mm -mm. utayakuta yameflow na sehemu nyingine E, mpaka kwenye nguo mpaka kwenye sehemu zingine ambazo hukuamini wala kuwaza. Kwa hiyo ndugu zangu, tukisema tuombe, neno la Mungu ni gumu wakati mwingine kueleweka, ndiyo maana neno la Mungu linahitaji imani. So neno la Mungu kama ilivyo kawaida, kama ilivyo ada, wakati tunalizungumza hapa na kuomba kitu cha kwanza kinachokuwa affected ni nafsi. Ndio maana nikasema hivi, tunapoanza kwa maombi, maandiko yanasema ane naye kwa lugha anaijenga nafsi yake. Nyumba inayojengwa na nyumba ambayo ujenzi umesimama ni nyumba mbili tofauti. Mtu ambaye anasikiliza neno la Mungu halafu hakuweka maandalizi ya maombi, lile neno lina bounce back. Ndio maana hata kanisani pale Millennium Tawa, kabla ya ibada utakuta mtumishi wa Mungu yuko pale anaongoza maombi yoyote, utakayemkuta siku hiyo anaongoza maombi. Unajua nia ni nini? Ni niku, niku, kuishawishi hmm? ni kuishawishi na kuilainisha nafsi ikae mkao mzuri wa kupokea neno Neno ni zito, neno ni kama tufani, ni kama tufe. Kwa hiyo angalau mtu anaponena uh, kwa lugha anaiweka nafsi yake kwenye uh, mazingira mazuri ya kulipokea neno. Na ndio maana nikasema hivi, maombi yana athiri mtazamo. Kwa nini? Kwa sababu kadri mtu anavyozidi kuomba, nafsi inakuwa affected mtu nafsi yake anayeomba na mtu ambaye nafsi ya mtu ambaye haombi ni nafsi mbili tofauti, akubahatishwa kwingi. Mtu ambaye haombi ana, anage mtu wake wa ndani yuko so slow kwenye kupik signals. Wiki hii tumekuwa tuna maombi ya kusema oh, Mungu utuinulie, uh, watu na kabila za watu ambao umewaweka kwa ajili ya maisha yetu. Mwingine roho yake nzito Yani, nafsi yake nzito. Hata kama ndio watu ambao Mungu amewaandaa na kuwainua kwa ajili yake, hawaoni, hawaoni. Hata wakija hawezi kujua kama ndio hawa. Mtu wa ndani ametulia, mtu wa ndani asikii chochote. Lakini mtu ambaye ananena kwa lugha anam-activate the inner man, anakuwa so quick kwenye kupik signals. So quick akimwona tu mtu anajua, mmm, hii ndio ile ambayo mama alikuwa anazungumzia wiki hii. Huyu sio Ah, kwa sababu mama pia alisema sio wote wapo kwa ajili yetu. Jana tumejifunza juu ya watu wanaitwa watu wasiofaa. mm? Biblia ya Kiingereza mahali kadha wa kadha imewaita eh, People who have nothing to lose. Wako watu ambao wapo tu kama pitiu wanawaita majaza dunia, wapo tu, hawana mission, hawana goal yoyote ya kuattend, ila ikitokea uharibifu wako ndio wanahusika. Tuliwasoma jana Wafalme wa Kwanza sura ya ishirini na moja, tulikuwa tunazungumza habari za ndugu yetu Naboth Miezeri pale. Maandiko yanasema hivi: Naboth akaachiwa urithi. mm? <laughs> Imagine familia inakuachia shamba manake, eh, that family inaonekana haikuwa na biashara, haikuwa na hela, haikuwa na dhahabu, najua shamba. Sina kitu chochote kwenye maisha yangu nachokiamini mimi kama neno ambalo linatoka kwenye kinywa changu, kwa namna ambavyo Mungu ameniweka na kwa umri mdogo ambavyo unaweza ukafikiria ninao, ninayaamini sana maombi yangu. Juzi kati hapa nimewambia, mimi na pitii tumewahi sana kuchunga kanisa Siku ya kwanza mimi namuona Piti, namuona alikuwa mahali anahubiri neno kanisani. Thereafter mambo ya fellowship na kanisa likaanza. Kwa hiyo nimekaa muda mrefu sana kama tu mtu wa kuobserve shughuli za kanisani na mambo yanavyoenda, miaka mingi sana ni. Juzi kati tu, kwa sababu hakuna namna nimeanza kufanya mambo, lakini maisha yangu mengi nimeyatumia kujifunza mengi sana, miaka mingi sana. And I was so fine. Sitting down, watu wengine wakinifundisha ikawa sawa tu nimeyaona mimi katika umri wangu mdogo sana. Kwa nini tunazungumza habari za watu wanaofaa na watu wasiofaa? Kwa sababu hawa watu wanaofaa na wasiofaa, kitu pekee wanachotufanyia wanatuzungumzia maneno. Na ndugu yangu, maneno usiyapuuze, usiyapuuze. Nimetoa hiyo introduction yangu hapo nyuma uweze kuelewa kwa umri wangu mdogo nilionao Wako baadhi ya watu kwenye maisha yangu nikiwaangalia hivi, najua kabisa huyu ni maneno yangu, as small as I am. Nikiangalia baadhi ya circumstances, najua haya ni maombi yangu, huyu ni mimi tu. Sometimes ninasema Mungu nisaidie, kwa sababu probably wakati nayazungumza haya na kuyaomba mbele zako sikuwa najua yatamfanya huyu mtu kwa kiwango hiki. Laiti ningejua kwamba maneno yangu yatayafanya maisha ya mtu to this level, Bwana Yesu, probably nisingeongea mpaka hapa. A lot of people. Watu wengi sana, kila nikiwaangalia ndani yangu, wakati mwingine napata guilt hmm? Yani ndugu zangu, lazima niwambie, napata hukumu. Nasema kila huyu, jamaa huyu ni maneno yangu, huyu mtu huyu, this is me. Siku moja nikamwambia, nikamwambia ndugu zangu kila mtu anazijua silaha zake. Kuna kidonda ukikiona kwenye maisha ya mtu, unajua yule ni mimi. Kuna maendeleo ukiyaona kwenye kazi yako, unajua this is my prayer. Haya ni matokeo ya mimi kuamka saa tisa usiku. That's why inakwambia respect your prayers, ya heshimu maombi yako. Maombi ni nini? Maombi ni maneno, ni kama maneno tu. Mwanzo sura ya 49 Mtu mmoja akawaita watoto wake, hakuwaambia niwaombee. Mwanzo sura ya 49. Usiyadharau maneno ambayo unayaongea usiku huu. Usiyaongee kinyonge, usiyaongee kwa chini, usiyaongee kama utaongea tena, usiyaongee kama unamwongelea mtu kama unaomba omba kwa kumaanisha. Kama unasema amen sema kwa kumaanisha. Kama unavunja na kuharibu vunja kwa kumaanisha. Kama unawafuta wayebusi futa kwa kumaanisha. Maandiko pia yanasema hivi, kwa maneno yako utahukumiwa, koma kwa maneno yako utahesabiwa haki. Kuomba ni nini? Kuomba ni maneno, tunaongea maneno. Hapa ni maneno tu, ndugu yangu. Maisha ya mtu ni vita ya maneno tu. Wengi wetu sisi ni matokeo ya maneno tuliojitamkia sisi wenyewe au tuliotamkiwa na watu wengine wenye mamlaka na nguvu kuliko sisi. Mwanzo sura ya 49 mstari wa kwanza, Yakobo akawaita wanawe akasema, kusanyikeni ili niwaambie yatakayowapata siku za mwisho. Yakobo hakuwaambia watoto wake kwamba Yakobo alikuwa wa, wa, wa na watu wa kumi na mbili. Hakuwaambia hivi, watoto wangu nakaribia kufa njooni ni wabariki au ni walani au njooni ni waombe. Maandiko anasema hivi Yakobo akawaita watoto wake akawaambia hivi, watoto wangu, njooni ni waambie mambo mambo yatakayowapata siku za mwisho. Eh, mahali pengine Biblia imeandika hivi mambo yatakayowapata siku za usoni. Yalikuwa ni maneno tu, baba anaongea na watoto wake, akasema hivi kusanyikeni msikie. Mstari wa pili enyi wana wa Yakobo, msikilizeni Israeli baba yenu. Ruben huu mzaliwa wangu wa kwanza. Mstari wa tatu nguvu zangu na malimbuko ya uwezo wangu, umewapita wengine kwa ukuu na kwa nguvu. Umeruka mpaka kama maji, basi usiwe na ukuu. Yalikuwa ni mazungumzo yalikuwa ni mazungumzo ya kawaida kabisa, kawaida. Hayakuwa maombi ya kusema baba katika jina la Yesu nawafuta ah ah, au baba katika jina la Yesu nawaweka. Sembuse sisi ambao kabisa tunaweka na baba katika jina la Yesu. Huyu jamaa alikuwa tu amewaita watoto wake, mazungumzo ya kawaida. Family meeting ni muhimu sana. Kila unapoenda kwenye family gatherings, family meeting, sikiliza watu wanaozungumza, sikiliza wazee wanachokisema. Kwa hiyo maneno yetu ndugu zangu yanafanya kazi Amen. Mtu yoyote asikudanganye, yaamini maneno nayokuambia utasogea, yaamini maneno yangu utapiga hatua. Watu wakikutamkia maneno hata kwa utani yanakuwa, sembuse sisi ambao tunaamka usiku huu. Kwa hiyo yaheshimu maombi yako, maneno ambayo unayasema mbele za Mungu yaheshimu. Maandiko yanasema kwenye Ufunuo sura ya kumi na mbili yanasema kulikuwa kuna vita mbinguni nao wakamshinda, mstari wa kumi na moja Ufunuo wa Yohana kumi na mbili kumi na moja Nao wakamshinda kwa damu ya mwana kondoo, na kulikuwa kuna mzigo pale mbele, kwa neno la ushuhuda. Neno tu, neno tu, neno tu. Kwa hiyo watu wowote wa wanaofikiria hiki ni kilinge cha watu waliochoka au waliokosa usingizi wanakusanyika saa tisa hii kupoteza muda, ndugu yangu, hatupotezi muda hapa yeah. hapa kwenye maombi haya kuna watu tunawafuta hapa kwenye maombi haya kuna watu tunajikusanyia maombi haya yana uwezo wa kutuletea waume na wake maombi haya tunayoyaomba yana uwezo wa kutuletea mitaji maombi haya tunayoyaomba yanatuletea connections wako watu ambao shuhuda kadha wa kadha hata wakati mwingine nina post na watu wana mama jambo hili limenisaidia nimepiga hatua fulani kwa hiyo nini maanayake haya mambo tunayoyafanya hapa yanafanya kazi usidharau Amen. Jambo lolote linaloendelea linalohusiana na maneno usili dharau. Haleluya. Bwana asifiwe sana. Amen. Tukisema tunaomba, omba kama chizi. Wengine hatuna muda mwingine ndio saizi. Wengine tangia tumefuta watu wasiofaa jana mpaka leo hatujafuta mtu yoyote. Na nikwambie ndugu yangu, mambo haya, kwa nini natakiwa tu graduate, tutoke kuwa kwenye programu tutoke kuwa ni kipindi maalum, ije kuwa maisha ya kawaida. Kwa sababu ndugu zangu, wakati sisi tumenyamaza, wengine pia wanaongea kuhusu sisi. Kwa hiyo kwetu sisi, hii inakuwa sio programu, inakuwa sio kikundi maalum. Tuna kundi letu na mama piti mi sina kundi na wewe. Haya ni maisha tunaishi kila siku, haya ni maisha yetu ya kila siku, ndugu zangu: kusoma neno la Mungu, kusoma vitabu mtumishi alivyoandika, kuomba, kufunga, kutoa sadaka, matendo ma mema ya haki yafana nayo. Na hayo ni mambo ya kufanya kila siku. Esta sura ya tatu mstari wa saba. Bwana <laughs> E, Yesu nisaidie. Esta sura ya tatu mstari wa saba. <laughs> mpaka mtu ana graduate kutoka kuwa mwanafunzi, angalau apate hata degree ya kwanza, aanze kazi. Mwalimu wa shule ya sekondari, ukiwa na degree ya kwanza tu. Mimi nimeajiriwa niko na degree moja tu. Huyu mtu anatakiwa awe amesoma shule, ndugu zangu, sio mara moja moja. Mimi mwalimu, mwanafunzi anayefanya vizuri ni mwanafunzi anayekuja shuleni kila siku, ndio maana shuleni huwa tuna zile nini class attendance, tena tunaita majina, nini nipo. Kwa nini tuna check. tuna check? Hatuwezi tu kufundisha watu ambao hatuwacheki upo. Kila siku na mtu anasoma kila siku mpaka ana graduate, amesoma kila siku, sio mara moja moja. hakuna mtu anaenda shule mara moja kwa wiki akawa mwanafunzi bora akafaulu mitihani. Kwa nini wewe unahisi ya kwamba utafaulu mitihani ya maisha na changamoto kwa kuja ibadani mara mojamoja moja sana wengine, sisi nature of our works, nature ya kazi zetu tunaenda ibadani jumapili tu. Hata wale ambao tunasema tuko online, mwingine hapo yuko online, ametoa nyonyo anampa mtoto ndio anataka nyonyo, na baba mtu naye kuna kitu anasubilia, naafanya haraka uje, kuna mtoto mwingine kule. Kwahiyo <coughs> ya ibada za online, Mungu tu anatusaidia. Haleluya! Kwa hiyo kama mwanafunzi ambaye anasoma tu elimu ya kawaida, elimu dunia tu, inamlazimu mm, kwenda shule kila siku, kumsikiliza mwalimu kila siku, kufanya mambo yale yale kila siku. Mimi na wewe, mitihani ya maisha, ndugu zangu, itatulazimu mm, kuomba kila siku. Amen. Kuongea maneno yale yale kila siku. Amen. Kila siku, kila siku maneno yale yale, wengine tumewafuta watu wasiofaa. Jana mpaka leo hatuna kingine ambacho tumekifanya. Maana yake. Kwa hiyo kutokea jana mpaka leo, kama kuna mtu mwingine asiyefaa tayari tumeshaingia kwenye mtego. Tayari tumeshaingia kwenye kunasa, kwa hiyo mambo ya rohoni ndugu zangu ni kila siku. Kila siku unajisikia, ujisikii, kila siku unaomba, una, una mod au huna mod unafanya. hmm, ndugu zangu, kwani wakati unaenda shule ya sekondari kila siku ulikuwa una mod kwanza? Kama wewe kila siku ulikuwa huna mod, kila siku ulikuwa utaki kusoma, kila siku wewe ujisikii tu, yani kila mahali unasinzia, lakini ulikuwa unaenda shuleni. Kwa nini? Huna jinsi. Ndivyo anavyotakiwa kuwa mambo yetu haya. Hatuna jinsi, hatuna mahali pa kuponea. Tusipoomba tumefutwa mimi na wewe, vita ya mwilini hatuwezi, hatuwezi, hatuna hizo connections, hatuna hizo nguvu, sio wazuri kihivo, hatuna, hatuna chochote. Yaani mimi na wewe tuna damu ya mwanakondoo na neno la ushuhuda. Basi Esther sura ya tatu mstari wa saba basi mwezi wa kwanza ndiyo mwezi wa Nisan. Tunasoma kitabu cha Esther sura ya tatu mstari wa saba basi mwezi wa kwanza ndio mwezi wa Nisan, mwaka wa kumi na mbili wa mfalme wa Asuero wakapiga puri, yaani kura mbele yake Hamani, siku kwa siku, mwezi kwa mwezi, hata mwezi wa kumi na mbili ndiyo mwezi wa Adari. Kwa wale ambao hawajawahi kusoma kitabu cha Esta, eh, e, Wayahudi uh, wakaponzwa na Modekai kwa sababu Modekai, sio tamaduni yao, sio tamaduni ya Wayahudi kuabudu watu. Kwa sababu amri ya kwanza tu inasema hivi, mimi ni Bwana Mungu wako, usiwe na miungu mingine ila mimi mm, usivisujudie wala kuvitumikia vitu vyovyote. Kwa hiyo Wayahudi wamezoea kwao, ni kitu cha kawaida kutoabudu kitu kingine chochote. So ukatokea utaratibu pale, Hamani anapopita watu wanatakiwa kuinama nakuinuka kumsujudia. Amani akasema huu sio utaratibu, sisi hatufanyi kwetu. Ah, watu wakamwambia Amani, kuna mtu na kabila lake hapa hawakusujudi. Amani akasema haina shida, hawa nitawafuta. Maandiko yanatuambia hivi, Amani akatengeneza mchakato kwa wakati, wakosoma kitabu cha Esther. Amani akatengeneza mchakato wa kuangamiza Wayahudi. Nimekusomea nini kwenye kuangamiza Wayahudi wakaanza kutafuta siku ya kuangamizwa, mtu aangamizwe kila siku. Mwizi haji ila aibe kuchinja na kuharibu. Hakuna mtu anayeibiwa kila siku, ila ipo siku ambayo, kwa hiyo utaibiwa. Kwa hiyo kama vile ambavyo mtu hapati ajali kila siku, mtu hafilisiki kila siku, mtu haibiwi kila siku, mtu hapati divosi kila siku, ila ipo this specific day set. Maandiko yanasema hivi, ili kuwaangamiza Wayahudi ilibidi wapige kura wapige puri mambo ya uganga yo siku kwa siku tusome tena Esta sura ya tatu mstari wa saba basi mwezi wa kwanza wakaanza kupiga ramli wakaanza kucheki tarehe tarehe ipi inafaa kuangamiza hawa watu wasiotaka kuabudu sawa na sisi basi mwezi wa kwanza, wa, wa kwanza ndio wakaanza ndio mwezi wa Nisan mwaka wa kumi na mbili mfalme ya Asuero Maandiko yanasema hivi wakapiga puri, yaani kura, mbele ya amani, siku kwa siku, ibada ya kuwaangamiza Wayahudi, kwenye kuichekecha tu tarehe ya kwamba lini tuwaangamize, walikuwa wanapiga ramli siku kwa siku. Wewe anyways unaomba mara moja mojamoja, hmm? kila Jumapili kila Alhamisi, na pia ukifika kanisani una mambo mengi, unatembea tembea, unaenda washroom mara tatu mara nne, muda wa neno usikilizi unasinzia. Maandiko mm, yanasema hivi hawa watu ili kuwaangamiza wayahudi wakao uh, wanafanya kazi ya kuchekecha siku ya kuangamiza siku kwa siku mm, mwezi kwa mwezi, wiki kwa wiki. Hivo unajua maanaake nini? Watu wanaotafuta vitu vyetu vibaya watu wanaotafuta kutuharibia, wanafanya kazi siku kwa siku, wiki kwa wiki, mwezi kwa mwezi, wakati sisi mambo ya msingi haya tunayafanya mara moja moja sana. Na hata tukija kwenye ibada hapa, tunajishughulisha na vitu vingi sana, hata hatutulii, mradi tu kuleta itilafu. Yani wewe kwenye akili yako unaamini hii ni changamsha genge usiku ya watu waliokosa usingizi, wakati maadui zako wanaitafuta kazi yako, ndoa yako, biashara yako kwa wivu mkubwa siku kwa siku, na nikwambie, Wayahudi siku ya kuangamizwa ilikuwa ni mwezi wa kumi na mbili, ila mchekecho ulianza siku <laughs> basi mwezi wa kwanza. Esta tatu mstari wa saba basi mwezi wa kwanza ndio mwezi wa Nisan mwaka wa kumi na mbili wa mfalme ya Asuero, wakapiga puri yaani kura mbele ya Amani, siku kwa siku mwezi kwa mwezi hata mwezi wa kumi na mbili. Wao wameanza habari ya siku kwa siku, S toka Januari wakamaliza zoezi mwezi wa kumi na mbili. Maandiko hayadanganyi, walikuwa wanafanya siku kwa siku. Ni wewe tu ni wewe tu ambaye unasema hivi amka na mapitilo ipo au amna, amna. Leo Ijumaa au Mungu mkubwa, Mungu anasikia maombi, tulale sasa, tupumzike. Wakati wewe unapumzika, maandiko yanasema hivi walipolala It is as if our enemies wanatusubiria tulale tu ili waje wapande magugu. Ndugu yangu, haya ni mambo ambayo tunayafanya siku kwa siku, wiki kwa wiki, mwezi kwa mwezi, mpaka Kristo atakapokuja Amen. Haleluya Amen. Kwa hiyo kazi ya kuwafuta watu wasiofaa ndugu yangu, ni kazi ya kila siku. Kwanini? Kwa nini? Kwa sababu kila siku tuna maadui wapya, kila siku tuna jambo jipya, kila siku tuna biashara mpya tunataka tufanye kila siku, by the way mm? utupe leo riski yetu ya kila siku, maanake kila siku kuna jambo jipya tunatakiwa tulifanye, linalohitaji nguvu yetu ya kila siku ya kwenye maombi. Haleluya amen. Kama ambavyo maisha yana watu wa msingi, maisha pia yana mambo ya msingi. Maombi ni mambo ya msingi, maombi ni mambo ya msingi maombi yanaimarisha kazi zetu, maombi yanaimarisha biashara zetu, maombi yanaimarisha ndoa zetu, maombi yanaimarisha. Lakini zaidi ya yote maombi yanatuimarisha sisi. Mtu anayeomba na mtu asiyeomba ni watu wawili tofauti. Haleluya, yeah. Haleluya, yeah. Wafalme wa Pili, Wafalme wa Pili sura ya kumi na tatu, tuanzie hapo Leo haleluya amen. Actually tuendelee kutokea hapo. Nimeona ni vizuri sana tukizungumza jambo hili, ndugu zangu, ili uweke uzito na usirias kwenye mambo haya tunayoyafanya usiku huu. Lakini sio tu mambo haya, mahali popote tutakapokuwa tuna ibada Mkuyuni, muda wowote utamwona mtumishi wa Mungu akiwa anafundisha na kuongoza maombi, tulia. Unapokea neno lako, unapokea mkate wako wa kila siku, zaidi ya yote unapokea nguvu. Maombi yana tabia ya kumpa mtu nguvu, kwa hiyo usipuuze wala usione kama ah, hivi tu ni vitu vya kawaida. Maombi sio jambo la kawaida. Mtu anayeomba na mtu asiyeomba ni watu wawili tofauti. Wafalme wa pili sura ya kumi na tatu tunaanza mstari wa, wa kwanza naelekea mstari wa kumi na saba lakini nataka tuanze mstari wa kwanza. Usiwe na uvivu wala usichoke. Haleluya amen. Tunapoomba na tunaposoma neno muda kama huu, ndugu yangu, kwa niaba ya watu wengi sana, watu wengi sana wanatuangalia sisi kwa jicho la matumaini. Mama yako anasema, angalau mtoto wangu ameokoka. Baba yako anasema, angalau mtoto wangu ameokoka. Jambo lote likiwa linaendelea, akili ya baba yako, akili ya mama yako, akili ya ndugu yako, akili ya ndugu zako, akili ya mwenza wako hapo nyumbani, nasema hivi, angalau mme wangu ni mwombaji, angalau mke wangu ni mwombaji. Ndugu yangu, tunaangaliwa na watu wengi, kwa hiyo tutulie na tuwekeze kwenye mambo ya msingi. Haleluya! Wafalme wa Pili sura ya kumi na tatu. Katika mwaka wa ishirini na tatu wa Yoashi mwana wa Ahazia mfalme wa Yuda, Yehoahazi mwana wa Yehu akaanza kutawala juu ya Israeli katika Samaria, akatawala miaka kumi na saba. Mstari wa pili: akafanya yaliyo maovu machoni pa Bwana, akayafuata makosa ya Yeroboamu mwana wa Nebati ambaye ambayo kwa hayo aliwakosesha Israeli, wala hawakuyaacha. Mstari wa tatu: hasira ya Bwana ikawaka juu ya Israeli, akawatia mkononi mwa Hazaeri mfalme wa Shamu, na mkononi mwa Benhadadi mwana wa Hazaeri siku zote. Mstari wa nne: naye Yehoazi akamsii Bwana, kaomba Bwana akamsikiliza kwa kuwa aliyaona mateso ya Israeli, jinsi mfalme wa Shamu wa alivyowatesa. Mstari wa tano: Bwana akawapa Israeli mwokozi, nao wakatoka mikononi mwa Washami wana wa Israeli wakakaa hemani mwao kama zamani za kwanza. Mstari wa sita, lakini hawakuyaacha makosa ya nyumba ya Yeroboamu ambayo kwa hayo aliwakosesha Israeli, lakini wakaendelea katika hayo, nayo ile ashera ikakaa vivo hivyo katika Samaria. Mstari wa saba kwa kuwa hakumwachia Yehoazi watu ila wapandao farasini hamsini na magari kumi na askari elfu kumi waendao kwa miguu, kwa kuwa mfalme wa Shamu aliwaharibu akawaponda mfano wa mavumbi yaliyokanyagwa. mstari wa nane. Basi mambo yote ya Yehoazi yaliyosalia na yote aliyoyafanya na ushujaa wake, je, hayakuandikwa katika kitabu cha tarehe cha wafalme wa, wa, wa Israeli? mstari wa tisa. Yehoazi akalala na babaze, wakamzika katika Samaria, na Yehoashi mwanawe akatawala mahali pake. mstari wa kumi. Katika mwaka wa thelathini... Haleluya, tuko pamoja ndugu zangu, eh yes. Katika mwaka wa thelathini na saba Yoashi mfalme wa Yuda eh, Yoashi mwana wa Yehoazi alianza kutawala juu ya Israeli katika Samaria, akatawala miaka kumi na sita. Mstari wa kumi na moja, akafanya yaliyo maovu machoni pa Bwana, hakuyaacha makosa ya Yeroboamu mwana wa Nebati ambayo kwa hayo aliwakosesha Israeli, lakini akaendelea katika hayo. Mstari wa kumi na mbili, basi mambo yote ya Yoashi yaliyosalia na yote aliyoyafanya ya na ushujaa wake aliyopigana ali na Amazia mfalme wa Yuda, je, hayakuandika katika kitabu cha tarehe cha wafalme wa Israeli? Kumi na tatu. Yoashi akalala na babaze, naye Yeroboamu akakaa katika kiti chake cha enzi, naye Yoashi akazikwa huko Samaria pamoja na wafalme wa Israeli. Mstari wa kumi na nne. Basi Elisha nabii alikuwa ameshikwa na ugonjwa wake uliomuua, naye Yoashi mfalme wa Israeli akateremka amtazame. Kaenda hmm, kumtazama nabii wake. So mtumishi wa Mungu Elisha akawa anaumwa, anaumwa ugonjwa ambao maandiko anasema ugonjwa wake uliomuua, maanake ugonjwa uliompelekea kwenye kufa, then mwanaye akaona kwamba babangu anaumwa, ngoja nikamtembelee. Mstari wa kumi na nne tunasoma, naye Yoashi mfalme wa Israeli, baada ya kusikia, jamani, nabii anaumwa, akaamua kwenda kum, kum, kumtembelea akamteremkia amtazame, alivyomuona anaumwa. Hmm? kuna ugonjwa ambao ukimuona mtu unajua kabisa hii ni agieni au huyu atapona. Naye Yoashi alipoona hiyo hali akamlilia mbele yake, akasema, baba yangu, baba yangu, gari la Israeli na wapanda farasi wake. Elisha akamwambia achana na habari za kulia, mbele yako kuna vita. Haleluya, amen. Sikilize kwa makini, Elisha akamwambia twa uta na mishale, naye akatoa uta na mshale. Akamwambia achana na mambo ya kulia, mimi nabii najua nini kimenipata, najua wapi naelekea, hata nikifa sasa najua nitakapoelekea lakini mimi nitakapoondoka nitakuachia hapa. Kuna jambo linakuja la vita, kwa hiyo tuacheni kwanza na hii idara ya machozi na kulia tu focus kwenye vita, siyo iliyo sahi, sahizi au muda huu mm -mm. tu focus kidogo kwenye vita iliyo mbele. Ndugu yangu, mapema zaidi utakavyokubali na kuagree na kukubaliana pamoja na mimi kwamba life is a series of battles ndivyo utakavyokuwa kwenye moment ya kurest kupumzika sio kupumzika kama kupumzika ha? Kupumzika ukijua hivi, kila wakati ninapoingia kwenye vita sitakii kushtuka, sitakii kuwa kama mtu ambaye niko niko surprised, hii limenipata tena. life ipo kwenye series of battles. Kila unapomaliza vita moja unajiunga mm? unajitengenezea mazingira mm? unajiweka kwenye nafasi nzuri ya kupigana vita nyingine vita moja unapoishinda na kukonka na kuwa sawa, inakusaidia wewe kunoa silaha zako kwa ajili ya vita nyingine. Haleluya, Amen. Bwana Yesu asifiwe sana Amen. Mstari wa kumi na tano, Elisha akamwambia, twaa uta na mishale, naye akatwaa uta na mishale. Mstari wa kumi na sita, akamwambia mfalme wa Israeli weka mkono wako katika uta. Naye akaweka mkono wake juu yake, Elisha akaweka mikono yake juu ya mikono ya mfalme. Mstari wa kumi na saba akasema, lifungue dirisha linaloelekea mashariki. Akalifungua. Basi Elisha akasema piga, akapiga. Akasema, mshale wa Bwana nam, mshale wa kushinda Shamu, kwa maana utawapiga Washami katika afeki hata utakapo waangamiza. Tusikilizane, ndugu zangu, inawezekana tumesoma chepta nzima aa, na usielewe nini tunachozungumzia. Maombi ni swala la kila siku. Hata kama kuna vita ambayo umeishinda jana na juzi haikufanyi wewe usiombe tena, au ya kukuweka wewe kwenye mahali pa pumziko. Kila wakati unapopata nafasi ya kuomba, ndugu yangu, maanisha kwa sababu mishale unayorusha inakwenda mbali na itakushindia vita zako nyingi sana Amen. Kuna mambo ambayo tunayaomba hapa leo, ndio maana nikatangulia kwa kusema hivi, kuna baadhi ya mambo koma, kuna baadhi ya watu nikiwaangalia, na huokuwa na uhakika kabisa, this is me And this is my prayer point. Kuna baadhi ya mambo sasa hivi, lakini ni mambo ambayo niliomba muda na miaka mingi iliyopita. Ndivyo ambavyo wewe leo tunaomba hapa leo, lakini baada ya wiki wiki mbili mwezi, kuna mambo utayaangalia utasema hivi, mm-hmm, afya hii njema ni maombi yangu. Biashara hii ni maombi yangu. Mabadiliko naona kwa mwenzangu wangu ni maombi yangu. Biashara yangu inavyoendelea this aya ni maombi yangu. Yale ya saa tisa eh, haya ndio haya sasa. Amen. Mm, akaenda kumuona Elisha akiwa anaumwa. Elisha alivyomwangalia tu akasema mm, mbele yako kuna vita ya Washami. Utapigana na Washami soon muda mm, hapa. Sasa fanya hivi. Tufanye, tufanye hapa vitendo vya ishara venye kuzalisha matokeo. Signs and token, akamwambia mfungua weka upinde wako vizuri na mshale huu, then tufanye kitendo hapa cha imani, kwa sababu mi nakufa, sitakuwepo, lakini kuna mambo ambayo tukiyafanya leo yatakubeba hata kama sitakuwepo. Kwa hiyo mimi kama nabii wako, tufanye jambo kabla sijafa. Fungua dirisha. Wakafungua dirisha. Najaribu kukuelezea kama stori hujaielewa. Walipofungua jamaa akamwambia, haya, weka upinde wako vizuri, tupige akaseti mitambo yake ya vita vizuri sana. Nabii alichokifanya akaweka mkono tu pale kwenye ile mitambo, akasema haya, piga sasa. Mstari wa kumi na saba akasema ulifungue dirisha linaloelekea mashariki, akalifungua. Basi Elisha akasema piga tena. Wakati wa kupiga hakuwa anapiga kimya, ndio maana anasema maombi, maombi ni nini? Maombi ni maneno tu, unakuwa kama unaongea tu, lakini uongei ndio maana usiwe na moments nyingi za masiara. Kwa nini? Kwa sababu ni wewe tu ndo unajua. Saa hizi natania. Saa hizi simaanishi. Ulimwengu wa roho haujui ni saa ngapi unatania, saa ngapi unamaanisha, saa ngapi haumaanishi. Kwa maneno yako utahesabiwa haki. Kwa maneno yako utahukumiwa. Uh, uta kwa hiyo utahukumiwa ukiwa unatania, utahukumiwa ukiwa utanii. Unasema mimi nilisema tu lakini haikuwa hivyo. Chochote unachokisema kina maana. Haleluya! maombi ni nini? Maombi ni maneno. Maombi ni maneno tu. Kwani kwani tunafanyaje? Hata kama mganga kwani anafanyaje? Isipokuwa tu locations zinatofautiana na setting ya mazingira, lakini ni maneno tu, maneno tu, na yana nguvu. Haleluya! Bwana asifiwe sana. Amen. Akasema lifungue dirisha linaloelekea mashariki, akalifungua. Basi Elisha akasema piga akapiga akasema. Wakati anapiga hakuwa anapiga kimya, na ndiyo maana tukiwa tunaomba omba pamoja na sisi, usinyamazi, usiseme tu mi na type amen amen amen, iwe kwangu hivo hivo, kama anavyosema mama no. Wakati sisi tunaongea huku na wewe huku, ndugu yangu, seti mambo yako vizuri. Haleluya, yeah. Basi Elisha akasema piga, akapiga. Akasema, mshale wa Bwana wa kushinda, nam mshale wa kushinda sham kwa maana utawapiga washami katika afeki hata utakapowaangamiza. Mstari wa 18, akasema itwae mishale akatwaa. Akamwambia mfalme wa Israeli, piga chini. Akapiga nchi mara tatu, akaacha. Mstari wa 19, yule mtu wa Mungu akamkasirikia, akasema ingalikupasa kupiga mara tano au mara sita. Ndio yale ambayo nimewambia, tumesoma kitabu cha Esther kule. Wenzetu wanafanya mambo kama haya, haya ambayo sisi tunayafanya. Tuna continuously we, ukiomba saa tisa hii, basi maneno yote unayoyaongea kutokea saa kumi na mbili mpaka saa tisa nyingine, unayajua we mwenyewe. Huyu anamwambia ha habari za kupiga mshale, jamaa akapiga mshale ile chini mara tatu. Maandiko yanasema hivi akaacha wote hivo, alikuwa amechoka mamchungaji, siwezi kuomba kila siku, mi nachoka, kwa sababu mimi nayo. Wote hatujui nini kilimfanya jamaa aache, kwa sababu akuambiwa acha. Maandiko yanasema hivi mstari wa, wa, wa, wa kumi na nane, akasema itwae mishale akaitwaa, akawaambia mfalme, akamwambia mfalme wa Israeli, piga chini, akapiga nchi mara tatu akaacha. Akaacha mwenyewe, sio kwamba aliambiwa aache, akaacha mwenyewe. Yule mtu wa Mungu akamkasirikia, akasema ingalikupasa kupiga mara tano au mara sita, yaani mara nyingi zaidi kadri uwezavyo, mara tano au mara sita, ndipo ungalipiga Shamu hata kuiangamiza bali sasa utaipiga Sham mara tatu tu. Kwa hiyo kuna kuipiga Sham, kuna kuwapiga maadui zako na kuna kuwaangamiza, ni vitu viwili tofauti. Ndio maana kuna baadhi ya vitu na, na baadhi ya mambo unayafanya, lakini tena na tena unayaona yanarudia ya yanajirudia kwenye maisha yako, lakini ile jambo, mbona nimeliombea wiki iliyopita? Kuna kupiga, alafu kuna kuangamiza, ni mambo mawili tofauti. Adui ukimpiga ukamwacha ni tofauti na ukimpiga na ukamwangamiza uh, moja kwa moja. Kwa nini? Kwa sababu ukimpiga ukamwacha kuna hatari. Niliwaambia jana, kwa nini kuna baadhi ya mataifa ilibidi Mungu ayafute kabisa? Yani kufutwa maana yake wakati wanauliwa na, kuto, na kutolewa hakubaki hata mama mjamzito, hata mtoto mchanga, asije aka develop interest baadaye, eh, kwa sababu mbegu haifi. Haleluya, haleluya. Kuna baadhi ya mambo ndugu zangu, tukiwa tunaomba, tunaomba na kuyaangamiza kabisa, ili yasije ya akajirudia, kwa sababu ukiyapiga ukayaacha utayakuta. Ndio ile nilikuwa nawaambia jana, adui unampiga unamwacha. Ukimwacha kuna hatari, katikati ya kujitafuta akapata nguvu akakupiga tena. Ndio maana tulisoma juzi hmm? Waamuzi baraka, maandiko yanasema hivi, akamkimbiza yule jamaa akamkimbiza akamkimbiza, kwanza alikuwa kwenye gari na, na na vifaru vyake na vitu vyake vya vita. Akamkimbiza yule jamaa, akashuka kwenye gari akakimbia, akamkimbia yule mama Yaeri, akamwambia hivi, naomba unihifadhi, naomba maji ya kunywa. Mama akampa maziwa, akalala. Baada ya kulala, maandiko yanasema viule mama akaona huyu huyu ni adui na amekwisha kimbia, amekimbilia hapa, nikimwacha atapata nguvu, asije akaanza nami. Maandiko anasema akachukua kigingi cha mti, akampigilia yule jamaa kwenye paji la uso, akafa. Maana yake kama angemwacha, hata kama amemwacha peke yake, majeshi yote amekufa na kila kitu, baadaye vita ile ingerudi. Ndugu zangu, tutaendelea kupigana sisi na shida na tabu na umaskini na changamoto kadha wa kadha, kama kila wakati tunapiga kidogo, tunachoka tunaacha. Yule mtu wa Mungu akamkasirikia, aka akasema, ingalikupasa kupiga mara tano au mara sita, ndipo ungalipiga shamu hata kuiangamiza, bali sasa utaipiga shamu mara tatu tu. Elisha akafa. Ukisoma ndugu zangu, stori inavyoishia mwisho, washamu walipigwa kidogo tu, kama jamaa alichokifanya, kama jamaa alichokifanya. Haleluya. Baba katika jina la Yesu. Mambo tunayoyafanya usiku huu Baba, ukatusaidie kwa neema yako. Nguvu zako zikawe nyingi sana kwenye maisha yetu. Kila tutakapoomba Baba, isaidie mioyo yetu, saidia akili zetu, saidia miili yetu isichoke, isichoke kwenye kupigana, isichoke kwenye kupigana, isichoke kwenye kupigana, kupigana, katika jina la Yesu. Nisije nikasema hivi, nimepigana jana tu, leo sipigani tena, katika jina la Yesu. Baba nisaidie, Baba nisaidie, Baba nisaidie. Haleluya, haleluya. Tunaomba nini? Bwana Yesu utusaidie. Yes. Jana kuna watu tumewafuta. Jana tumedili na watu wasiofaa. Unisaidie. Nisije nikapiga mara moja tu nikaacha. Nisije nikapiga mara mbili tu nikaacha. Nisaidie. Nizoee mambo haya, nione kwamba kuomba, kufunga, kuamka saa tisa ndiyo maisha yangu, kama vile nilivyo na mkono, kama vile nilivyo na mguu, kama vile nilivyo na kichwa. Bwana Yesu, nijaze nguvu zako, nisichoke kwenye kupigana. Haleluya Baba, katika jina la Yesu ha, vita ya mwilini hatuiwezi, maana ingawa tunaenenda katika mwili, lakini hatufanyi vita vyetu kwa jinsi ya mwili maana silaha za vita vyetu zina uwezo katika Mungu hata kuangusha ngome. Baba, katika jina la Yesu, tusaidie tusaidie tusaidie tusaidie, tusaidie katika jina la Yesu, ereboshata manda rabasata lekerebo zira mande arabasota nende ribosika arabasota lakarabasete landa rabaseke orabashata lekerabasete andarabasete orabashanda korabashete arabasete korabasete arabasete tusaidie, tusaidie, tusaidie kwa neno lako, kwa nguvu zako, tusaidie katika jina la Yesu. Tusichoke kupigana, tusichoke kupigana, tusichoke kupigana, tusichoke kupigana, tusichoke kupiga mara tatu tu tukashindwa. Tusaidie katika jina la Yesu. etereboshana anda rabasika eterebozira mane andarabaseke ora basaka marabazita orabazita erebozita orabasata kandarabasete landarabasete kwa jina la la Yesu, kwa jina la Yesu, kwa jina la Yesu. Tusaidie Baba, tutakaposhika mishale yetu na kupiga majini zetu, tusaidie Baba, katika jina la Yesu, akili zetu zisichoke kupigana, mili yetu sichoke kupigana, nguvu zetu tujaze tujaze What? ingawa tunaenenda katika mwili yes. Hatuwezi kudinai fakti ya kwamba tuna miili, haiwezekani. Tunafanya kazi katika miili, ndio maana e, andiko linaposema ingawa tunaenenda katika mwili, hatufanyi vita vyetu kwa namna ya mwili, kwa kuwa Silaha za vita vyetu zina uwezo katika Mungu hata kuangusha ngome. Haleluya! Kwa hiyo ingawa tunafanya mambo yetu yote katika mwili, hatuwezi kuignore kipengele cha rohoni. Kwa nini? Silaha za vita vyetu zina uwezo katika Mungu. Ah, kwa hiyo kumbe kuna vita. Yes, kuna vita. Unajua vita ipo, ujui vita ipo, unajisikia vita ipo, ujisikii vita ipo. Ngoja nikusomee. uh, watu wasiofaa fulani tuendelee kuomba wa, Waamuzi sura ya nane. Fungua pamoja na mimi kitabu cha Waamuzi sura ya nane. <coughs> Tashangaa Waamuzi sura ya nane mstari wa, tutasoma mstari wa thelathini Waamuzi sura ya nane mstari wa thelathini alafu tutasoma tena uh, waamuzi sura ya tisa mstari wa kwanza wa pili na watatu ukisoma waamuzi sura ya saba na sura ya nane unakutana na habari za Gideon. Mm? nina ninakuambia kitu gani nachosema hapa ni kwamba normalize praying. Normalize. usiwe na sababu yoyote ya kukufanya wewe usiombe haleluya Amen. lakini kama haitoshi usiseme hivi nimefanya jana. ah, watu wasiofaa hawa tumeshawatoa jana, hili wiki lishakuwa jepesi, kila unapopata nafasi l amen, amen, amen, amen, amen. Waamuzi sura ya saba nane zinazungumza habari ya Gideoni. Hmm? kwa wakati wako soma tena kwa nafasi yako, and then ukisoma Waamuzi sura ya nane mstari wa, wa thelathini, maandiko anasema hivi: Gideon alikuwa na wana sabini waliozaliwa na mwili wake kwa maana alikuwa na wake wengi. Gideoni alikuwa na watoto wengi sana, wengi sana. Then wakati ana anafariki alikuwa na mtoto wake mmoja ambaye alizaa na suria eh, concubine kama kimada cha pembeni, anaitwa Abimeleki. Then ukiwajumlisha watoto wote wa Gideoni wa, wanafika wa, wa, wa, wa, wa, wa watoto sabini. Gideoni, yule yule shujaa yule yule jamaa yetu wa imani yule yule, alikuwa na watoto sabini. We, wow, una wawili tu wao, mwenzako alikuwa na sabini. Maandiko yanasema kwenye mstari wa kwa mstari wa tatu. Tusie, tusisome sana vitu vingi. Mstari wa tatu wa Waamuzi wa, wa, wa, wa, wa sura ya tisa. Hao ndugu Anyway, tuanzie mstari wa kwanza. Abimeleki ambaye alikuwa ni mtoto wa Gideon ambaye alizaa na mama mwingine huko pembeni, e, ya, dada mmoja kutoka Shekemu. Abimeleki mwana wa Yerubaali akaenda Shekemu kwa ndugu za mama yake, akanena nao na wote waliokuwa wa nyumba ya baba ya mama yake akisema, ya haya, neneni tafadhali masikioni mwa wanaume wote wa Shekemu mkaulize, je, ni lipi lililo jema kwenu kwamba hao wana wa Yerubaali wote ambao ni watu sabini watawale juu yenu au kwamba mtu mmoja atawale juu yenu? Kwa sababu utaratibu ilikuwa jamaa akifa, mtu akifa, yule kiongozi uh, mtoto wake anarithi uh, then jamaa baada ya kuona babake amefariki, akaenda kule kwa ndugu zake, akamwambia, sasa sikiliza tu kwa makini utanielewa. Mchague je aongoze mtu mmoja au awa wenzangwa, lakini kwa jumla tuko wengi, tuko sabini. mstari wa tatu: hao ndugu za mama yake wakanena habari zake masikioni mwa hao watu wote wa Shekemu maneno hayo yote, na mioyo yao ikaelekea kumwandama Abimeleki kwa kuwa walisema huyu ni ndugu yetu. mstari wa nne. So wakamjibu wakamwambia kwamba no hatuwezi kuongozwa na watu wote. Sisi tunaona tukuchague wewe, ndo tuongoze, kwa kuwa Gideoni amefariki. Baba, tunaomba tuachane naye, then tukuchague wewe, hawa wengine achana nao. <laughs> mstari wa nne, wakampa vipande vya fedha sabini vilivyotoka katika nyumba ya berathi baalberithi, na kwa fedha hizo Abimareki. Mm, sikiliza kwa makini na kwa fedha hizo Abimeleki akaajiri watu wapuuzi, mabaradhuli, wafuatane naye. Kama haitoshi, kisha akaenda nyumbani kwa babaye huko Ofra, akawaua nduguze hao wana wa Yerubali, watu sabini, akawaua juu ya jiwe moja. Kwa hiyo watu wasiofaa, watu wapuuzi, people who have nothing to lose Wapo kila wakati. Huwezi kusema hivi, mimi niliomba jana tu, leo siwezi kuomba tena, no. Kila wakati, wakufutwa anafutwa, amen. Yakufutwa yanafutwa, amen. Wakuondolewa wanaondolewa, amen, kwa sababu maisha ni kila siku. Hatuwezi kusema hivi hao watu wasiofatulishana nii jana. Ndugu yangu, kila upatapo nafasi una clear hali ya hewa, amen. Tunaomba, tunaomba nini leo? Mamapiti, leo tunaomba Mungu atupe nguvu ya kwamba tusaidie, tusichoke kufanya jambo lile lile kila siku mpaka tuyaone matokeo. Ndio maana nikatoa mfano, nikasema hivi, we unaenda shule mara moja moja? Mbona unaenda shule ile ile, mwalimu yule yule, somo lile lile, mpaka mwaka unaisha? Na kama haitoshi, hata mwaka ukiisha, bado unafanya mtihani tena. Kwa nini unataka tu kuomba wewe jambo siku moja, alafu unasema ah, ilo tulishaliombea jana lakini pia ndugu yangu, inakuhitaji Mungu akutie nguvu kweli za rohoni na za mwilini kuombea jambo lile lile mpaka uone matokeo Amen. Na tumeamua hatutachoka, Amen. Imagine huyu jamaa akapewa uongozi na ndugu zake, then akasema hivi, ninao wenzangu kama sabini, na hii nafasi ambayo nimepewa leo ya uongozi, ninao wenzangu sabini kule wanaiangalia nafasi hii nachotakiwa nifanye hii ni waue ndugu zake, <laughs> aliochea nao baba. Lakini akawaza pia akasema, siwezi kuwaua peke yangu, kwa hiyo ninafanyaje? Maandiko anasema hivi, akaajiri watu wengine, watu wapuuzi. Imajini, mpaka Bibilia inakuandikia watu wapuuzi, maanake hawa watu walikuwa ni wapuuzi kweli Akawaajiri watu wapuuzi, ni wale wale watu wasiofaa. Waajiri gani? Unajua, ukisoma tafsiri ya neno anakwambia hivi watu wapuuzi, ili wafuatane naye kwenye kazi zake. Wao watu ndio waliomsaidia kuwaua wenzake sabini. Imajini ni wewe tu ambaye unasema ah, mimi nilifanya hilo jambo jana. Baba, katika jina la Yesu, unitie nguvu zako za rohoni na mwilini, katika jina la Yesu, nisichoke kwenye kufanya jambo hili, nisichoke kwenye maombi, katika jina la Yesu, kwa jambo lile lile ambalo nimeliombea jana, nguvu zako ziwe nyingi. Asante kwa kuwa pamoja na mimi kuanzia mwanzo mpaka mwisho wa ibada hii. Usiache kuomba, usiache kumtafuta Mungu. Na kama umebarikiwa na maneno haya, unaweza kutoa sadaka yako kupitia namba zifuatazo 0659687569, au 0753085789. Shalom.