Shalom mpendwa wa Bwana, this is mama PT na leo na kukaribisha tena kulisikiliza neno la Mungu. Biblia inasema, maneno yangu ni roho na uzima. Neno hili lina uwezo wa kufufua tumaini na kuleta faraja moyoni. Huenda upo kwenye dhoruba au mawingu mazito, lakini kuna neno la Mungu lililo hai linaloweza kutuliza mawimbi na kukuletea amani leo. Karibu. Bwana asifiwe sana. Hosea sura ya nne, mstari wa sita. Watu wangu wanaangamizwa kwa kukosa maarifa, ndiyo kwa kuwa wewe umeyakataa maarifa, kwa kuwa wewe umeyakataa maarifa, ume mimi, nami nitakukataa wewe, mimi, nami nitakukataa wewe. Tutulie hapo kwanza, hawa ni watu wa Mungu, mtu wa Mungu maindio, hawa ni watu wa Mungu, sio watu wa Shetani. Biblia inasema kwenye kitabu cha Hosea sura ya nne mstari wa sita, watu wangu wanaangamizwa kwa kukosa maarifa. Hawa ni watu wa Mungu, sio watu wa Shetani. Watu wa Mungu, lakini wanaangamizwa. Sio wanaangamia, wanaangamizwa. Yaani kuna kitu kinawachukua kidogo kidogo. Huwa nasema mfano huu mara zote. Kuangamizwa sio kwamba umekaa kwenye jengo lako pale Kariakoo, ghafla kifusi kikakushukia kikakudondokea, ukafa hapo hapo. Hilo sio angamizo. Angamizo ni unakuwa kama huangamii, lakini unaangamia unakuwa kama uko sawa vile, lakini hauko sawa, ni kitu ambacho kinakukula, kama ni Kiswahili kizuri, ni kitu ambacho kinakukula taratibu day by day, day by day, day by day mpaka siku kuja kushtuka, huna kabisa kitu chochote cha kuanzia wala cha kuendelezea. Maarifa yakikosekana kwa mtu, yana tabia ya kumla yana tabia ya kumpoteza wao, yana tabia ya kumwondolea nguvu kidogo kidogo kidogo kidogo. Zaburi ya 84 mstari wa saba. Nisikilize tu vizuri kwa makini, mtu wa Mungu. Kuna mahali pazuri sana tunaelekea leo, Zaburi sura ya 84 mstari wa saba. Haleluya, amen. Zaburi ya 84 mstari wa saba, Biblia inasema hivi huendelea toka nguvu hata nguvu huonekana Sayuni, kila mmoja mbele za Mungu. Kwa hiyo mtu anatakiwa awe anaendelea kutokea nguvu moja kwenda nguvu nyingine. Nguvu moja kwenda nguvu nyingine, kwa hiyo kutokuwepo kwa maarifa yaliyo sahihi, yanachokifanya yanakukula wewe taratibu sana, kama ambavyo hapo tumesoma kwamba mtu anaendelea kutokea nguvu hata nguvu. Maarifa yakikosekana kwa mtu yanamla mtu kidogo kidogo kutoka udhaifu mpaka udhaifu, udhaifu mpaka udhaifu. Lakini kinachotokea ni kwamba hivi, ukiwa unamomonyoka, ukiwa unapotea, ukiwa una potea, ukiwa unaevaporate, labda niseme hivyo, unakuwa kana kwamba uko sawa, kana kwamba uko vizuri, lakini ukosefu wa maarifa unamla mtu kidogo kidogo sana. Bwana asifiwe, watu wa Mungu, ninayo imani kubwa ya kwamba you are so fresh this morning na unanisikiliza vizuri sana. Ukosefu wa maarifa unamfanya mtu analiwa, utanielewa tu, kidogo kidogo. Kuna, kuna kitu kinapukutika kina, kina yes, kinapotea kinaenda, kinajisaga kama vile mtu aambiwe hospitali kwamba uh, magoti yako hayana ute, kwa hiyo yamekauka. Aidha tukiwekee sijuu vitu vya plastiki au tukuongezee ute. Kwa hiyo sio siku ya kwanza amekaa mzee wako akaona mbona ah, magoti yangu hayaendi. Akaa ah, yameishiwa ute ah, ah, unaanza kuisha taratibu taratibu bila kukwambia, taratibu taratibu, ndivyo maarifa yakikosekana ya kwenye maisha ya mtu yanavyomwangamiza. Maarifa ni nini, mamchungaji? Maarifa kwa Kiswahili chepesi kabisa, cha bila kutumia nguvu, ni taarifa, taarifa mtu ambazo anazo juu ya jambo fulani, hayo ndo tunasema maarifa. Ijapokuwa sasa, maarifa yamegawanyika, yako maarifa ambayo ni sahihi na yako maarifa ambayo siyo sahihi. Kuna taarifa mtu anakueleza ni sahihi kabisa, lakini pia kuna taarifa zingine mtu anakuelezea sio sahihi kabisa. Lakini hapa, bibi anatuambia hivi, watu wangu wanaangamizwa kwa kukosa maarifa haleluya kwanza hawa watu wamekosa maarifa bila kujua ni mema au mabaya wameyakosa ni ya uongo au ya kweli wameyakosa Hosea sura ya nne mstari wa sita watu wangu ni huwa nasema mara zote sisi sio watu wa shetani ni watu wa mungu and yet mungu wetu anaadmit kwamba tunaangamizwa and it's like hana cha kufanya juu ya angamizo hilo, kwa sababu angekuwa ana cha kufanya angetutetea. Mbona huwa anatuokoa? Mbona huwa anatusaidia? Mbona huwa anatuonekania? Nini shida hapa kwenye kuangamizwa? Kwa nini ametuandikia kana kwamba ametuacha tuangamie? Maana yake ni kwamba hivi kuna mahali Mungu anatufanyia na anafanya lakini kuna mahali sisi tunao wajibu, haleluya, wa kufanya sisi wenyewe. Mtu wa Mungu wewe, kutafuta maarifa, hilo jambo haliko tena kwenye mikono ya Mungu. Yaani Mungu hawezi kutoka huko aliko akaanza kukuambia soma kitabu hiki, soma kitabu hiki, soma Biblia, amka. A-a, kuna baadhi ya mambo ya msingi kama hayo, ni jukumu lako binafsi. Hosea sura ya nne mstari wa sita watu wangu, sio watu wa Shetani, hawa ni watu wa Mungu, watu wangu wanaangamizwa kwa kukosa maarifa. Basi maarifa ni kitu kikubwa sana chenye uwezo wa kumwangamiza mtu yet, Mungu anaangalia kana kwamba hana chote cha kufanya, alafu anasema hivi kwa kuwa wewe umeyakataa maarifa wao, wao. Kwa hiyo sio kwamba tu maarifa hayapo, wewe ndo umeyakataa. Nina kwa hiyo ninayakataaje? yapo Maarifa ni nini? Maarifa huwa anasema mara zote ni taarifa, taarifa zinazokujia. taarifa zinaweza kumfikia mtu kwa, kwa namna nyingi sana. kuna taarifa nyingine, mtu wa Mungu, zinakufikia ukiwa hata wewe mwenyewe utaki umekaa tu umetulia unaperuzi kwenye mitandao, unapata taarifa juu ya ugonjwa mpya uliopo, sijui wa kuvimba poa na nini. lakini umekaa tu labda rafiki yako ndugu yako anakuletea taarifa. maarifa kupitia vitabu, unasoma unapata maarifa fulani, na ndio maana kitabu cha Danieli, nafikiri Danieli tisa, Biblia inasema hivi. Danieli kwa mekatu, then, vi, kuvisoma vitabu, alikuwa anasomasoma vitabu. Danieli alikuwa amekaa tu, anaendelea na shughuli zake za kawaida, then Biblia inasema hivi: kwa kuvisoma vitabu akajifunza na kuona kwamba miaka ambayo wamekaa utumwani imezidi kuliko miaka ambayo walitabiriwa kukaa hapo. Kwa hiyo, maarifa yana nguvu, wanasema kuliko maombi. Haleluya! kwa sababu maarifa ndiyo yanakupa prayer point. Prayer point. Kuna mtu alikuwa hana wazo kabisa mpaka alipopata taarifa ya ugonjwa mpya wa mapele yanayotokea usoni na mwilini, akaanza kuyaombea na kuyakemea. Kumbe asingeipata ile taarifa, wala asingeomba kabisa. Wa um, Hosea sura ya nne mstari wa sita watu wangu wanaangamizwa kwa kukosa maarifa. Kumbe angamizo, mtu ana uwezo wa kuangamia kabisa kabisa, na kupotea kabisa. Sio kwa sababu ya mapepo, sio kwa sababu ya majini, sio kwa sababu ya chochote, kwa sababu ya kukosa maarifa. Kwa hiyo, kumbe maarifa yana nguvu sana kuliko hata maombi. Watu wa Mungu wakati mwingine huwa wanagafilika na kauli yangu, wanasema hapana, mamchungaji mamchungaji wanatudanganya ya maombi. Yana nguvu ndiyo, lakini <laughs> maarifa yana nguvu kuliko maombi, kwa sababu maombi inabidi yatokee mahali pa information, yaani kuna taarifa umeipata ikupelekee kwenye maombi. Je, taarifa ulionayo mtu wa Mungu, na maombi haya tunayoendelea nayo sasa hivi, taarifa ulio nayo ni sahihi au siyo sahihi? Haleluya, Bwana asifiwe sana. Uh, Isaya sura ya tano mstari wa kumi na tatu kwa sababu hiyo kwa sababu hiyo watu wangu wamechukuliwa mateka. Tena, watu wa Mungu tena, Isaya sura ya 5 mstari wa 13, Biblia inasema hivi kwa sababu hiyo watu wangu wamechukuliwa mateka. Watu wangu wamechukuliwa mateka. Mungu anasema wa tena, yes. Watu wangu hawa, ni watu wangu kule, walikuwa wanaangamizwa, kana kwamba haitoshi, hapa sasa wanachukuliwa mateka koma kwa kukosa kuwa na maarifa Yaani, kuna taarifa fulani watu wa Mungu hawana to the levo. Sasa Mungu wao ana admit, anasema hawa watu kwa kukosa maarifa wamechukuliwa mateka. Kwa sababu hiyo watu wangu wamechukuliwa mateka. Kwa kukosa, kuwa ma... kwa kukosa kuwa na maarifa. Kwa hiyo kuna maarifa fulani hawana, kwa kurahisisha ningeweza kusema hivi, au kuna taarifa fulani hawana, au mstari huu ungeweza kusema hivi, watu wangu wamechukuliwa mateka kwa sababu ya kukosa aina fulani ya taarifa. Na kuchukuliwa mateka, kwa lugha nyingine, au kwa tafsiri nyingine, tunaweza kusema kwamba wamewekwa katika utumwa. Haleluya! Wamewekwa katika utumwa, yaani wako chini ya utumwa wa aina fulani kwa sababu tu ya kukosa maarifa. do you know mtu wa Mungu, maarifa yana nguvu sana kuliko maombi. maarifa ni maarifa ni taarifa sahihi unazotakiwa kuwa nazo juu ya jambo fulani. Let's say wewe ni mfanyabiashara. Let's say wewe ni mama wa nyumbani. Let's say wewe ni mhubiri wa Injili, una huduma. Let's say wewe ni baba, ni mama, kuna taarifa fulani unazotakiwa uwe nazo zitakazo kupelekea kwenye maombi. Kuomba, huombi kitu chochote tu. Aha, unaomba na, na, na, na mbaya zaidi wengi wetu sisi tunaomba kwa sababu ya mahitaji. Uh, ki, ki, kipindi cha amka na mapitii huwa anasema watu wa Mungu, usiombe kwa sababu una shida, omba kwa sababu kwanza unatengeneza mahusiano tu na aliye kuumba. Unapenda tu kuwa na ushirika naye to the level in case, sasa ikitokea una shida, inakuwa rahisi sana kusaidiwa. Lakini sisi wengine tunaomba kwa sababu kuna jambo limetokea, kuna shida imetokea hapo katikati. Kwa hiyo huna jinsi, huna cha kufanya, unasema tu ah, ngoja niombe. Kwa hiyo kuomba kwa sababu una tatizo fulani, ndio maana hupokei, ndio maana unakuwa unaona kama vile unapoteza muda, ndio maana unakuta mtu wa Mungu, nimesema hapa several times, hakuna watu wenye stress kama watu ambao wanajiaminisha na wanajiamini kwamba wao ni waombaji. Wengi wao kweli hawana majibu, hawana majibu kabisa, ila wanapiga tu kelele muda wa kuomba. Ah, ukiwakuta muda wa kuomba wanaomba vizuri sana, kelele nyingi sana, lakini ukimwambia mtu nionyeshe, ama mchungaji, ulijuaje? Nalikuwa kijana na hata sasa ni kijana niliyechangamka kwao, hata mimi naelewa muda mrefu sana, unaomba juu ya jambo unaomba juu ya kitu, ukiangalia notebook yako ya maombi imejaa, nimemwomba Mungu hiki, nimemwomba Mungu hiki, nimemwomba Mungu hiki. Sawa, tuonyeshe sasa not uh, notebook ya majibu au ya testimonies. Mungu akufanyia nini sasa? Hamna. Kwa hiyo unaanza kama kuingiwa na mashaka, ndio? You know, mtu wa Mungu, watu kuhama fellowship moja kwenda fellowship nyingine kanisa moja kwenda kanisa jingine, mtumishi mmoja kwenda mtumishi mwingine, niirahisishe, baba wa kiroho mmoja mpaka baba wa kiroho mwingine. Unajua ni nini? Ni ukosefu wa majibu ya maombi yao. Anakuwa amekaa eneo na mtumishi wa mungu muda mrefu, alikuja kwa kasi sana, alikuja kwa moto sana, alikuja kwa waziri sana kwenye hiyo fellowship, kwenye hilo kanisa, kwa huyo mtumishi wa Mungu, ulikuwa umwambii kitu mimi piti piti, babangu piti, babangu akasogea, akapewa kiti, akakaa. Ishi sasa na pitii, nenda kanisani, hudhuria ibada. Omba sasa maombi yako binafsi kaka. Mwaka wa kwanza, mwaka wa pili, anasema sina mabadiliko yoyote. Kwa hiyo hapa cha kufanya ni kuhama. Anahamia fellowship nyingine, anaenda na kule tena, anakaa anachunguza vitu vinavyoenda, vinavyoenda, anaondoka, anaenda sehemu nyingine, hivyo hivyo, mpaka anafika mahali anaanzisha mpaka kitu chake binafsi, ila ukimwangalia, hakuna matokeo, hakuna majibu ya maombi yake. Na wakati mwingine tunaweza tukawa tempted kuwa hukumu au kuwaona kama watumishi wa Mungu tulionao hawana upako au kuna namna hawatuelezei vitu ambavyo walitakiwa kutueleza sisi ili tupige hatua. Lakini mtu wa Mungu, hatuwezi kushindana na Biblia. Biblia ni kitabu cha kweli. Kila kitu ambacho kimeandikwa kwenye Biblia ni cha kweli. Isaya sura ya tano mstari wa kumi na tatu Biblia inasema hivi: kwa sababu hiyo watu wangu wamechukuliwa mateka. Hawa ni watu wa Mungu mateka wa dhambi, mateka wa maskini, kushindwa, magonjwa, dhiki, tabu, yani vitu havieleweki. Kwa sababu hiyo watu wangu wamechukuliwa mateka kwa kukosa kuwa na maarifa, na watu wao wenye cheo wana njaa. Imagine mtu ana cheo, lakini anafika mahali ana function kama mtu mwenye njaa. Sio kwa kukosa upako, sio kwa kukosa maombi, kwa kukosa maarifa na wengi wao waona kiu sana, kila mahali ana uhitaji, kila saa na uhitaji. Wakati mwingine hata vitu, sio kwamba tuna uhitaji navyo, hatuna maarifa. Maarifa ni nini? Mamchungaji, unasema sana habari za maarifa. Maarifa ni mkusanyiko wa taarifa, mtu wa Mungu, mtu ambaye ameokoka. Taarifa anazipata wapi? Kwanza kwa kusoma neno la Mungu. Biblia inasema hivi: Mungu analiangalia neno lake apate kulitimiza. Muombaji asiyesoma neno ni mbea, ni muongo, anajidanganya yeye, na kama kuna watu anawaombea anawadanganya pia. Mtumishi wa Mungu ambaye anawaongoza watu kwenye maombi, lakini hakuna namna yoyote ya kulisoma neno, kwa sababu Mungu anapokuja kumjibu mtu Tuanzie hapo. Leo, Mungu anapokuja kumjibu mtu kwenye uhitaji wake wowote, hamjibu kwa sababu yule mtu anatia huruma, hamjibu kwa sababu huyu mtu analia. Juzi alikuwa anatufundisha uh, uh, pitii pale uh, kanisani, anasema mm -mm, Biblia inasema hivi Nehemia sura ya kwanza, pale ndugu zake walipomwambia Nehemia. Ukasome kwa muda wako, Nehemia sura ya kwanza, mstari wa kwanza, wapili, watatu, wa nne, watano. Nehemia akapewa taarifa juu ya mambo yanayoendelea kwenye mji wa Yerusalemu. Biblia inasema hivi, Nehemia akajisikia vibaya, akaumia, akalia, akaomboleza siku kadha wa kadha. Baada ya hapo, akafunga na kuomba. Pastor akatufundisha akasema, akalia. Wakati analia Mungu alikuwa sawa tu, yupo tu kimya, akaomboleza siku kadha wa kadha kimya, mpaka alipofunga na kuomba kwa hiyo, God is not moved na na na na, na, na machozi yetu. Sio kwamba ukiwa una jambo ukalia sana ndio Mungu anakusikia. -mm. -mm. Bibia anasema hivi Mungu huliangalia neno lake apate kulitimiza. Kwenye maombi yako, mtu wa Mungu, unayoomba kila wakati, kila saa, kila siku, je, kuna neno la Mungu humo ndani? Kuna namna yote ambayo katika kumlilia kwako Mungu atalikuta neno ndani. Haleluya, Amen. Haleluya, Amen. Kwa hiyo muombaji, kwanza kabisa, anatakiwa awe mtu anayesoma neno, na kuna mahali nilifundisha nikasema hivi haianzi kwa kuwa muombaji, kwa sababu several times ninapata maswali na concern zenu hapa, watu wa Mungu, mama, mimi sijui kabisa kuomba, nianzaje kuomba, yaani mimi mamchungaji, ah, kuombea chakula chakula nakiombea vizuri kabisa, kinabarikiwa na kula spalili. Lakini zaidi ya chakula, sasa sina kitu kingine chochote nachokiweza. Naambia watu wa Mungu kila mara, ambapo watu wananiuliza hilo swali, nasema wala haianzi kwa kuomba haianzi kwa kuomba, inaanza kwa kusoma neno. Utakubaliana pamoja na mimi, kila msoma neno, kila msomaji wa neno ambaye kweli amejikita kabisa kwenye usomaji wa neno serious. Na nikuwa nasema hapa juzi kwenye Amka na Mapitii, unaposoma neno, soma kama soma kama usongo <laughs> soma kama unafanyia mtihani, soma kama mashindano soma kama unashindana na mtu, soma kama ndio kitu pekee ulichonacho, soma kama yani kama vile unashindana na mtu eh? Eh, yani kama vile nisiposoma hii sipumui vizuri. Usisome tu just anyhow, usisome tu kama nisome ah, tu kivesi kimoja. Kuna mtu mwingine tunaingia kwenye ibada. Ah, sisi tuna ibada kila siku pale ah, Makumbusho Milenium tawa kila siku saa kumi, mwingine akisha ingia pale pitia, akaanza kufundisha akasoma neno, akimaliza pale pitia akifunika Biblia naye amefunika mpaka kesho tena saa kumi no. no, no, no. haianzi kwa kuwa mwombaji haianzi huko mtu wa Mungu kama kuna pointi yote ya msingi utaondoka nayo leo mtu anayetaka kuwa anaomba vizuri kabisa maombi yake yakasikika maombi yake yakawa na majibu haianzi kwa kuomba haianzi kwa baba katika jina la Yesu mm -mm, inaanza kwa kusoma neno kusoma neno maana yake nini kusoma neno unamsoma unayemwomba sisi tunamwomba Mungu, haleluya. Sisi tunamwomba Mungu, kwa hiyo huwezi ukawa unamwomba usiyemjua. Hata mimi nikiwa na shida, nikiwa na uhitaji, nataka nimwendee mtu fulani anisaidie, lazima niwe yule mtu mimi namjua. Kwa hiyo kusoma neno kunakupa nafasi ya kumjua huyu naenda kumwomba. Dakika tano zinazokuja, dakika kumi zinazokuja, yupoje? Ana uwezo wa kunipa haya? Sasa ndiyo yanaitwa maarifa, taarifa iliyo sahihi. Neno la Mungu linakupa taarifa zilizo sahihi, ukisoma Uh, Wafilipi sura ya nne mstari wa nane Haleluya. Amen. Haleluya. Kuna mahali naelekea lakini sielewi kwa nini Roho Mtakatifu ananipeleka huku. Anyway, twende Wafilipi sura ya nne mstari wa nane inatupa pale mwongozo mzuri sana sana kwa sababu mambo unayoyawaza, mambo unayoyatafakari, mambo unayoyaongea ndiyo yanakupelekea wewe kwenye kuomba. Waefeso tatu mstari wa ishirini nisomee hiyo mtu wa Mungu. Waefeso tatu tulia popo kwenye Wafilipi nne mstari wa nane Waefeso tatu mstari wa ishirini Waefeso tatu mstari wa ishirini basi atukuzwe yeye awezaye kufanya, basi atukuzwe yeye awezaye kufanya mambo ya ajabu mno kuliko yote tuyaombayo tuyaombayo kuliko yote tuyaombayo au tuyawazayo, wao kuliko yote tunayoyaomba au tuyawazayo. Kwa hiyo kumbe, fungua hey, pamoja na mimi mtu wa Mungu achana wa na Wafilipi, tutarudi Waefeso sura ya tatu. Yes juu kidogo ya Wafilipi pale unamkuta wa Efeso sura ya tatu mstari wa ishirini Biblia inasema hivi: basi atukuzwe yeye awezaye kufanya mambo ya ajabu Maanake Mungu anao uwezo wa kufanya mambo ya ajabu. Kama kuna kitu chochote unatamani Mungu akutendee cha ajabu ambacho hakijawahi kuwepo ambacho hakijawahi kuonekana wala kutokea mahali popote, Mungu hapa anatoa garantii kwamba anao huo uwezo. Basi atukuzwe yeye awezaye kufanya mambo ya ajabu mno kuliko yote tuyaombayo au tuyawazayo. Unaelewa maana ya neno au, mtu wa Mungu? Au hapo, angeweza kuweka stroke yani, tuyaombayo au tuyawazayo. Kwa hiyo, kwa namna nyingine, mawazo yako wewe ni maombi, ni sauti mbele za Mungu. Yani, anayewaza na anayeomba wanafanya kitu kile kile, anayeomba na anayewaza wanafanya kitu kile kile. Na ndiyo maana we pamoja na mimi, we should be very careful, tunawaza nini juu yetu sisi wenyewe na juu ya watu wengine. Tunawaza nini? Kwa sababu nguvu na impact na matokeo ya kile kitu unachokiomba na kitu au kitu unachokiwaza matokeo yake ni yale yale. Na do you know, mtu wa Mungu, mawazo wewe unatumia muda mrefu kuwaza kuliko kuomba. Do you know that katika masaa yako 24 unawaza sana kuliko unavyoomba. Tukisema hapa kuomba itakuwa dakika tano tu lakini kuwaza unawaza mpaka usingizini. Yani umelala, lakini bado unawaza, yani bado una usingizi, upo katikati ya usingizi, bado unawaza. Ukiamka tu asubuhi, unawaza, siu nivae nini, siu nifanye nini, siu niende wapi. Watu wa Mungu, take this point today. Tunatumia sisi muda mrefu sana kuwaza kuliko tunavyoomba, na ndiyo maana, na ndiyo maana sasa kwa kuelewa, kwa uelewa huo, kwa kuyapata maarifa hayo, sasa mawazo yako yasitofautiani sana na maombi yako. Kama unamuomba Mungu, Mungu nisaidie kwenye kazi yangu, Mungu nisaidie kwenye ndoa yangu, Mungu nisaidie kwenye biashara zangu, Mungu nisaidie kwenye huduma yangu, hakikisha na mawazo unayoyawaza hapo muda wote, throughout the day, yanaendana na yale maombi utakayosema. Hivi haya ndiyo maombi naomba saizi. Na mtu wa Mungu, niliwahi kusema hapa na narudia tena leo, wewe tu ndo unajua kwamba saizi mimi naomba Haleluya, wewe tu na kichwa chako na sisi wachache tuliokuzunguka ndo tunakuwa tunajua saizi Jeni anaomba. Do you know, ulimwengu wa roho haujui saa ngapi mtu anaomba saa ngapi mtu aombi, unachofanya una pick mawimbi ya sauti bas. Ndio maana ukituangalia sisi wengi, maombi yetu hayaendani na jinsi tulivyo. Kwa nini? Kwa sababu kwa siku siku ina masaa 24 tunaomba let's say dakika 30 tu kwa siku. Ah, baba mchungaji unatuonea okay. Nakupa wanawa, tunaomba saa moja tu kwa siku, masaa ishirini na tatu tunawaza, tunaongea ni wewe tu ambaye una, una, unasema hivi huu ndio muda ambao mimi naomba, lakini ulimwengu wa roho na viumbe vya rohoni ambavyo vinatusapoti kwenye vile vitu tusivyoviweza, kwa sababu maombi ni nini? Maombi ni kuomba mkono wa shirika kwenye viumbe visivyoonekana kwenye ulimwengu wa roho, unaomba msaada. Mungu nisaidie katika hili, malaika nisaidieni katika hili. E, malaika nyie mnaolitendea kazi neno, nifanyieni jambo hili, nifanyieni jambo hili. But do you know, ni wewe tu ndio unasema hivi, muda huu mimi naomba, lakini throughout the day malaika na viumbe wote wa roni walikuwa wana pick signals, unazowapa kwenye siku nzima, signals unazowapa kwenye utani tania kwenye masiara unaofanya na mawazo na ndiyo maana Zaburi sura ya kwanza mstari wa kwanza tusome hapo. Biblia inasema hivi, heri mtu yule. Yes. Zaburi sura ya kwanza. Zaburi ya kwanza. Haleluya, amen. Zaburi ya kwanza kabisa, Biblia inasema hivi, heri mtu yule asiyekwenda katika shauri la wasio haki. Yani, mashauri ya wasio haki, vikao vya watu wasioamini. Heri mtu yule, kwa nini? Mambo unayoyazungumza katikati ya mashosti na marafiki zako, ndugu zako, watu unaofanya nao kazi, watu unaofanya nao biashara, yale sio maneno ya kawaida. Hayo ndiyo maombi mbele za Mungu wa Efeso tumetoka tatu ishirini, anasema hivi yale mambo tunayoyawaza na tunayoyaomba ni sawasawa sawa. Mawazo tunayatoa wapi? Mawazo tunapewa, tunayapata kwenye our daily ongezi yetu ya kila siku, na ndio maana Zaburi sura ya kwanza Biblia inasema hivi, mstari wa kwanza heri mtu yule asiyekwenda katika shauri la wasio haki, wala hakusimama katika njia ya wakosaji. ha, mama nimesimama tu no, huwezi kusimama bila kuongea, hata kusalimia tu mkosaji, wala hakuketi barazani pa wenye mizaha wakati we wa unatania. Ah, nchi yetu hii bana ah, nani atatoboa nchi ah? si walimu bana ah, mishahara yetu hii ah, utanua gari kwa mshahara gani? Ndio hayo yanayozungumziwa hapa. Wakati we wa unaona ni maneno ya kawaida, wakati we wa unaona ni vitu vya kawaida sana. Ulimwengu waleo hauwezi kujua, hauna hizo taarifa kwamba ah, sahizi jeni anatania mm -mm, uh <coughs> ulimwengu waleo unapiki kila neno unaloliongea nikuwa na tania. Imajini Mungu aseme hivi, tumfanye mtu kwa mfano wetu, kwa sura yetu, aende akatawale samaki wa baharini na ndege wa angani. Ah, nikuwa na tania hivi au tusimfanye? No, no, no, no, no. hakuna mali. Soma Biblia yako kitabu cha Mwanzo, hakukuwa na mali hata pamoja. Kwenye uumbaji, Mungu alipoumba kitu akasema nikuwa na tania, na iwe nuru. mm. Amna, nikuwa namaanisha hivi. Na iwe giza. Kila neno alilolisema lilikuwa hivyo hivyo. Maana yake na sisi kwa kuwa tumeumbwa kwa sura na mfano wa Mungu. Every single word tunalolisema lina count. Hallelujah. Amen. Hallelujah. Amen. Heri mtu yule asiyekwenda katika shauri la wasio haki wala hakusimama katika njia ya wakosaji wala hakuketi barazani pa wenye mizaa. Zote hizi zinampa mtu kitu cha kusema au kuwaza. Mstari wa pili: bali sheria ya Bwana ndiyo impendezayo, na sheria yake huitafakari mchana na usiku. Wow, sheria ya Bwana ndiyo impendezayo, lakini sheria hii Uitafakari mchana na usiku, mtu wa Mungu, yaweza kuonekana ni ngumu sana, kwa sababu hatuishi kwenye kisiwa, hatuishi peke yetu, kwamba hiki ndo kisiwa cha wapendwa, hiki ndo kisiwa cha walokole, kwa hiyo kila saa tutakuwa tunasalimiana shalom, shalom, bwana asifiwe, bwana asifiwe, amina. Tunafanya kazi Kariakoo, tunafanya kazi Sinza, tunaingia kwenye Uba, tunaingia kwenye mwendokasi, tunaingia kwenye daladala, utasikia mziki huu, utasikia neno hili, utasikia tusu hili, konda atatukana, utasikia. Utakuwa njiani unapita utakuta kina mama wanapika maandazi, vitumbua, wataropoka neno. Kwa hiyo sio kwamba tupo kwenye kisiwa, nonono, no, no, so aware, lakini hatuna jinsi. Duniani dhiki, lakini jipeni moyo, kwa kuwa mimi nimeushinda ulimwengu. Ndio maana mwanzoni nikasema hivi, kitendo cha utafutaji wa maarifa sahihi ni maamuzi yako binafsi. Unao uwezo wa kuamua kunyamaza. Unao uwezo wa kuamua kuchangia mada. Wewe ujawai kuona mtu anachangia mada juu ya jambo hata halijui vizuri, basi tu mradi aonekane na yeye ni sehemu ya, ya mazungumzo hayo? Kwa nini? Kwa sababu mtu wa Mungu, mawazo yetu na maneno yetu kwa namna nyingine ndiyo maombi. Haleluya, amen. Ninaposema kwamba ah, waombaji wakati mwingine hatujibiwi, hatujibiwi kwa sababu tunaomba dakika ishirini tunaomba saa moja lakini masaa ishirini na tatu yote tunaishi kama watu wa kawaida tukiwa tunahisi kwamba mfumo wetu wa maisha ya kawaida hauhusiani na maombi tunayoyaomba kitu ambacho sio cha kweli inahusiana ndiyo maana sasa tunarudi kwenye kitabu cha wafilipi wafilipi sura ya nne mstari wa nane wafilipi sura ya nne mstari wa nane biblia inasema hivi hatimaye ndugu zangu ukisikia hatimaye therefore maanake huku juu kuna vitu alikuwa anaviongea kuna vitu alikuwa anafundisha kuna vitu alikuwa anavielekeza kwa muda wako soma wafilipi sura ya nne mstari wa kwanza mpaka wa saba alivyofika wa nane akasema hivi hatimaye ndugu zangu mambo yoyote yaliyo ya kweli mama, naishi kwenye jamii, kwenye nafanya kazi Kariakoo, watu wana matusi, watu wanaongea, mm -mm. Pamoja na hayo yote Biblia inasema hivi mambo yoyote yaliyo ya kweli. Kwa nini? Mambo yoyote yaliyo ya staha. Wa Filipi sura ya 4 mstari wa nane. Hatimaye ndugu zangu, mambo yoyote yaliyo ya kweli, mambo yoyote yaliyo ya staha mambo yoyote yaliyo ya haki, yoyote yaliyo safi, yoyote yenye kupendeza, yoyote yenye sifa njema, ukiwapo wema wowote, ikiwapo sifa nzuri yoyote, yatafakarini hayo. Why? Kwa sababu haya ndiyo yanatupelekea kwenye right prayer kwenye kipindi chetu ni kwamba hivi itupelekee mahali tuwe waombaji wenye majibu, ili tukiwa tunakutana sasa kwenye amka na mamapitii Ijumaa, Jumamosi na Jumapili, tunapeana shuhuda ah, kwamba mama, niliomba jambo fulani Mungu amenijibu, niliomba jambo fulani Mungu amenijibu. Sasa maombi yetu hayawezi kujibiwa, mtu wa Mungu, kama hatuna maarifa yaliyo sahihi. Maarifa ni nini? Maarifa ni taarifa, taarifa zilizosahihi tunazipata wapi? Tunazipata kwenye neno la Mungu. Read your own Bible. Soma bibilia yako mwenyewe, usisubiri mtu akusomee. Sawa? Karibu ibadani, tuna ibada kila siku saa kumi. Sawa? Baada ya pale sasa soma. Mbona tuna muda, mbona tuna muda wa mambo mengine mengi? Mbele yangu hapa mtumishi wa Mungu ana vitabu, Pasta Toni kaandika vitabu vingi sana zaidi ya vitabu kumi na tano, pasta kaandika. Unajua vitabu vinatusaidia nini? Vitabu vinatusaidia hivi hapa nimesema read your own Bible. Soma bibilia yako mwenyewe. Mtu hapo kuna swali ananiuliza kwamba, mama mchungaji, biblia hii ni kubwa, kutokea ufunuo nirudi nyuma mpaka mwanzo, mama, naanzia wapi? Kwanza ukianza tu kusoma, kwa mfano, Zaburi, Zaburi ya kwanza, let's say ukasoma Zaburi ya kwanza kufika Zaburi ya tano, umesahau Zaburi ya kwanza ilikuwa inahusiana na nini. Kwa hiyo vitabu first of all vinatusaidia sisi njia nyepesi sana ya kusoma bibilia ni wa kutumia vitabu. Let's say, kwa mfano, mtumishi wa Mungu ametuandikia kitabu hiki hapa siku <clears throat> mia tatu sitini na tano za ushindi. Ninalotumaini kwamba ndugu zangu wote mnaoniangalia hichi kitabu unacho, kama una yani, sijui sasa tunafanyaje, kwa sababu this is a manual book. Hii ndio kama manual ya kuendea mwaka wetu huo wa ushindi. Ukiambiwa siku 365 za ushindi, maana yake pitia, anatuambia hivi it is possible, it is possible, inawezekana kabisa kuishi siku 365 zote za elfu mbili na ishirini na tano kwa ushindi, kushinda siku zote, yani ushindi pande zote, inawezekana. Nao taarifa sahihi tunazipata kwenye neno la Mungu. Lakini mama, nasomaje neno bibilia hili bibilia hili kubwa? Hivi kweli nianze kutoka mwanzo? Nikifika tu hapa Nehemia nitakuwa nimehesabu hata kutoka nilisoma nini. Kwa hiyo vitabu tunavyoandikiwa zinatusaidia sisi kama njia rahisi sana ya kusoma bibilia na kuipiki walau mistari itakayotusaidia. Kwa mfano tu hapa, mimi nimekupa wafilipi 48, nishakupa uh, Isaya tano kumi na tatu, nishakupa Hosea uh, 46, nishakupa jamani, uh, Waefeso tatu ishirini. Nimekupa Isaya tano kumi na tatu. Ndani ya kipindi kimoja tumeenda mi, tumeenda karibia mistari saba ya vitabu saba tofauti kwa hiyo angalau mpaka hapo, ukianza kuzungumzia maarifa utapita kwenye Isaya, utapita kwenye Hosea, utapita kwenye Mithali nne pale uh, mstari wa saba. Kwa hiyo vitabu tunavyokuwa navyo, ukiwa unasoma vitabu, ukiachia maarifa mengine ya kupata, kwanza vitabu vinakusaidia kusoma Biblia. Hichi kitabu mtumishi wa Mungu alichoandika, amekiandika vizuri sana kiasi kwamba ameturahisishia sisi ambao tunasema kwanza, hatujui kuomba; pili, maandiko maandiko ni mengi. Nisome nini, niache nini? Kwa mfano leo ni tarehe 9 Aprili. Mtumishi wa Mungu hichi kitabu ameandika kila siku tarehe na mstari husika wa kusoma kusimamia siku hiyo na maombi ya kuomba April, uh, Aprili 9. Kwa hiyo unaenda kwenye kitabu chako hiki na kitabu hiki nikuambie, mtu wa Mungu kina Januari moja, kina Januari moja mpaka Disemba thelathini na moja. Yes, Januari moja hapa tulianza hapa Januari moja. Usipotoka usipo, usipotoka usipoenda pamoja na mimi, usinitoe mahali hapa, kutoka thelathini na tatu tulianza hapo, na ina mpaka Disemba thelathini na moja. Maana yake mtu ana uwezo wa kusoma hichi kitabu throughout the year. Na nikuambie kila siku kwenye hichi kitabu kuna verse kuna mstari kwa mfano, leo Aprili 9 uh, tunatoa maombi yetu kutoka Timotheo wa pili sura ya pili mstari wa kumi na mbili. Kwa hiyo leo tu hapo ulipo unaweza ukawa umeshasoma mpaka mistari saba, inakupelekea kwenye maarifa sahihi. Maarifa ni taarifa, ukiomba taarifa iliyo wrong Unapata, ma, unapata majibu wrong. Ukiomba wakati huo una taarifa zilizo sahihi, unapata taarifa zilizo sahihi. Haya, tunacho kitabu kingine hapa, mtumishi wa Mungu ameandika silaha za vita vyetu. Haleluya! Biblia inasema hivi, ingawa sisi tunaenenda katika mwili, lakini hatufanyi vita vyetu kwa jinsi ya mwili. Kuna mtu hapo ananisikiliza na yupo katikati ya vita, anaumwa vita ya afya, anaugua, anauguza anauguza mama, anauguza wadogo zake, anauguza mume, anauguza mke. Ni vita hizo anapigana, ana changamoto kwenye ndoa, mama mkwe, mashemeji, mawifi wanamchanganya, ana changamoto kwenye biashara, ana kila kitu ka solo customers, duka liko pazuri, product ni nzuri, ana e, kila kitu yeye mwenyewe nzuri, lugha nzuri, huwa anasema pale, bembeleza wateja, anabembeleza wateja mpaka na wabusu. Ukiingia kwenye duka lake, kwanza kama unaingia mlango ndio huo hapa, anakukumbatia anakubusu, mwa karibu mteja wangu, wao ukiingia ndani unapewa more energy, haijatosha unapewa pipi, kifua, haya. Hata kama unasikia joto na kuna AC, watu wanapepelewa pale dukani, anawapepelea wateja. Akitoka hapo, mteja ananunua pamoja na kumfanyia huduma zote hizo, yupo kwenye vita, vita ya biashara. Mgine yupo kwenye vita, vita ya mahusiano uh, vita ya ndoa. Unatuma meseji, unamwandikia kaka meseji huyo, mpaka kiingereza hujui vizuri, lakini unaenda Google, Google AI, tell tell me how to tell him this boy, I love him. Inakuandikia pale, oh, this is how you tell your boy you are handsome you are good Hey, AI anakuandikia pale, una kopi na kupesi, unamtumia, bado wajibu unampigia simu apoke, okay. Unajieleza unamwandikia meseji ndefu, anakujibu tu okay. Ona oh, nake unamwambia nakupenda, hakuna m kama wewe, usijui mrefu mfupi, unamsifia anakwambia sawa, nimekuelewa tupate tangazo kutoka studio lalala. Juzi dada mmoja kana nilita juu ya mahusiano yake, nikuwa natamani kucheka hakika, bidi nijikaze mama mchu anasema, mama anamwandikia mameseji makali, hata sijawahi kumwandikia mama yangu, ananiambia bwana, mpunguza siasa tulale. Yaani, yaani. Wakati hu dada anamuelezea juu ya mapenzi alienayo. Kaka namwambia bwana punguza siasa tula. Alikuwa anajitahidi kufanya kila anachokifanya, nothing is going on. Vita kwenye mahusiano, nifanyaje? Napigana vita kwenye ndoa, napigana vita kwenye mahusiano, naombaje? Naombaje? Naombaje? Nakemea pepo, naombaje? na... yaani nifanye nini? Mtumishi wa Mungu ametuandikia hichi kitabu silaha za vita vyetu. Haleluya, haleluya! Kwa hiyo kama mtu hana kitabu hiki na ukiwa unasoma hu mndani lazima utakutana na verses mia kidogo. Yaani kwanza hichi kitabu nafikiri ni moja kati ya vitabu vikubwa sana, hichi kitabu kina peji mia tatu na kumi, ni moja kati ya vitabu vikubwa sana ambapo Pastor Tony ameandika. Niamini mimi, mtu wa Mungu, kama tunatoa maarifa kutoka kwenye Bibilia, ukikisoma tu hichi kitabu ukikisoma hiki kitabu kuanzia sura ya kwanza mpaka mwishoni huku utakutana na verses na, na, na, na, na mistari ya kwenye Bibilia mia kidogo ambayo itakusaidia itakusaidia kwenye vita kadha wa kadha ulionayo. Kwa mfano, let's say, una vita ya, ya, ya, ya, ki, ya kiuchumi, mpaka usome Biblia hii yote umalize upate mstari unaoendana na wateja wako wanaokusumbua ni kazi, utakata tamaa. Na ndiyo maana pasta sasa anatuandikia vitabu. Kwa mfano hapa kuna kitabu kingine, Wakristo katika ulimwengu wa Biashara. Kila mtu ni mfanyabiashara. Hata kama umeajiriwa mahali, unauza value yako pale, unauza potential zako pale. Kwa hiyo kila mtu ni mfanyabiashara. Kwa hiyo ukiwa unasoma hichi kitabu, ukifanikiwa, ndio maana nimesema hivi, maarifa ni jitihada binafsi za mtu. Haleluya, jitihada binafsi mwenyewe, unajitafutiza nafasi, unakimbizana ha, katikati ya ratiba ngumu ambayo ninayo, lazima nisome kitabu. Mamchungaji pale alisema kuna kitabu maalum cha wafanyabiashara yes. Kitabu kipo hiki hapa, In the business world, wewe ni Mkristo, tunasali wote mkuuni, hata kama usali mkuhuni. Let's say ndo mara ya kwanza kabisa wananiona mtumishi wa Mungu pastatoni kaandika kitabu, amazing book kwa ajili ya wafanyabiashara. Huwezi ukawa mfanyabiashara ukakipata hichi kitabu ukakisoma genuinely ukapata sometime ukatulia ukakisoma na usije na matokeo, haiwezekani. Utapata tu kitu cha kufanya, mbaya zaidi utapata tu verse. Mimi mfanyabiashara, nitumie andiko gani kwenye wateja? Nitumie andiko gani kwenye location ya biashara? nitumia kwanza unajua, kuna hata mwingine hajui biashara gani. Ana mtaji, lakini sijui nifanye nini? Niuze viatu au niuze mawigi au niuze vipodozi vile vya Kongo? Mama anasema au, au, au nijiuze mi mwenyewe, au niuze nini? Jamani, humu ndani kuna kila kitu. Pata muda. Na ndio maana nasema tena na tena, utafutwaji wa maarifa ni juhudi zako mwenyewe. unajua Wakati naelekea kumaliza kipindi hiki, natamani tujifunze kidogo juu ya nguvu ya roho Mtakatifu. Roho Mtakatifu anapokuja kwa mtu kumsaidia, Roho Mtakatifu ana kazi ya kumsaidia mtu vitu vingi, lakini mojawapo anamsaidia mtu kuomba. Haleluya, haleluya! na maombi yoyote haleluya na maombi yoyote ambayo yanakuja na uvuvio wa Roho Mtakatifu ni maombi yenye majibu. Lakini nikwambie kitu mtu wa Mungu, Roho Mtakatifu anakaa on top ya maarifa. you gather information first Unajikusanyia maarifa kwanza, unakusanya taarifa kwanza, ndio unaomba. Hesabu, kusoma kitabu cha Hesabu sura ya kumi na tatu, unakutana na habari pale, amazing, ninaipenda sana, ya wana wa Israeli wakati wanatoka nchi ya utumwa, wanaenda nchi ambayo Mungu amewaandalia, nchi iliyojaa maziwa na asali. Biblia inasema hivi, Mungu akamwambia Musa, embu tuma watu muweze kujua ile nchi mnayoiendea, uweze kujua ndoa unayoiendea muweze kujua hizi biashara mnazoziendea, kazi mnazoziendea, watoto hawa mnaoendea kuwalea. Nendeni kwanza mkapeleleze hiyo nchi ya ya ahadi ambayo Mungu ametuahidia tunaenda. Kwa muda wako soma Hesabu sura ya kumi na tatu, yes. Biblia inasema hivi Musa akawatuma pale watu kumi na mbili kutoka kwenye kila kabila wakaenda kule kukusanya taarifa. Nikwambie mtu wa Mungu, katika watu kumi na mbili, watu kumi walikuja na taarifa negative watu kumi wakawambia watu, hapana, hii nchi hatuwezi kuiendea. Ni nchi ngumu, nchi hii ina manefili, nchi hii ina maadui kwanza, ni warefu, ni wakubwa. Yani wale watu tulivyoenda kwenye ile nchi tukawaangalia, tulivyokuwa tunawaangalia hivi kwa juu, na wenyewe tukaona jinsi walivyokuwa wanatupiga jicho kwa chini, tukajiona kabisa sisi ni mapanzi, hatutaweza. kumi katika kumi na mbili wanakwambia kitu hakiwezekani. Bibilia inasema hivi, wawili kati yao wakasema, hapana, ikiwa Bwana anatufurahia atatupa hii nchi, tunaweza. Hii nchi kweli ina manefili kweli, inchi nchi ina mambo mengi lakini pamoja na vitu vyote vilivyokuwa ndani ya hii nchi bado tunaweza tunaweza tukaiendea, bado tunaweza tukapanda. Mtu wa Mungu, watu walipanda na, wal, na walifanikiwa. Taarifa unazozipata zinakupelekea kwenye prayer point, kwa sababu baada ya hawa watu kuambiwa kweli, Bwana hii nchi. Kwa muda wako, soma Hesabu sura ya kumi na tatu na kumi uh, uh, na nne. Hii nchi kweli ni ngumu, hii nchi kweli ina majitu yanakula ya watu kweli, nchi Mm -mm. Lakini kama kweli Bwana anatufurahia, atatufikisha, atatupeleka kwenye nchi. Kumbuka watu kumi kati ya kumi na mbili wamesema haiwezekani, lakini watu wawili tu wakayuisha mioyo ya watu, wakawapa watu taarifa njema, watu wakatiwa moyo, wakamwomba Mungu, wakapandia nchi, wakatamalaki. Haleluya. Amen. Maarifa yana nguvu kuliko maombi Lazima huwe una taarifa sahihi, na ndiyo maana ni muhimu sana, mtu wa Mungu, usiende na mobs za kusema hivi, unajua sisi watanzania hatuna desturi ya kusoma vitabu. Sio kweli, sio kweli. Mi nimewapa mifano kadha wa kadha. Watanzania wanasoma vitabu, watanzania wanasoma mastori marefu ya mapenzi Uh, wanasoma ah, stori ndefu za mahusiano shemeji kalala na nani ah, wanasoma. Watanzania wanao muda, isipokuwa tu vipaumbele. Na mtu wa Mungu, nimefundisha juzi kwenye amka na mapitini, nikasema hivi, sisi ndio wazazi wa kesho. Hata ukijifanya sista du vipi, hata ukijifanya una ignore vipi, mtu wa Mungu, baada ya muda kidogo tu wewe ndio baba wa mtu, na muda mfupi sana wewe ndio mama wa mtu. Na kwa wanawake ndio kabisa, kwa sababu ujue kama mtu hajaolewa anaweza kufikiri kwamba kuolewa ni kama vile kuona ufalme wa Mungu face to face. Mtu mwingine akiulizwa, hivi ndoto zako hapo, e, dada Angel ni nini? Anasema mama ambaye atasema mimi ni mfupa katika mfupa wake, haitoshi niwe nyama katika nyama yake. Bas, so men of us, yani mabinti wengi atakufuata atakuelezea, utamsikiza mwisho wa siku, mwisho ana mahusiano mwisho anaka ajenda ka mahusiano, kwa hiyo mahusiano kana kwamba ndio uzima wa milele yaani, ukiwasikiliza watu wanaumekwa, wanawake especially mabinti, yani kwao kuolewa kuwa kwenye mapenzi ni jambo kubwa sana. Kwa hiyo ndio maana lazima nikuandae kisaikolojia, tuwe utakuwa ndio mama wa mtu very very so na unavyopenda vimichezo vya kutisha unaingia tu kwenye ndoa, wiki wiki jao tayari ni mjamzito. Kwa hiyo yani u, u, u, utu uzima uko hapo mlangoni kwako kwa kasi, na ni changamoto unaenda u, wakati mwingine unakuwa usiku umelala umepumzika, then unapata una, una, una simu usiku wa manane mm, mtu anakuambia samani mamchungaji kuna ndoto nimeota, naomba kitabu cha ndoto, kuna ndoto nimeota hapa, yani mtoto wangu ameniamsha, anajisikia vibaya, sijui kaota anakimbizwa, sijui ameota nini. Mama unalala na familia yako na mtoto wako, mnalala halafu mtoto anaota ndoto mbaya, kama mzazi hujui nikemee, hujui niombe toba Hujui, huna taarifa, huna maarifa sahihi na, na, na nilisema juzi ni jambo la kutisha, sisi kama wazazi, watoto wetu wakatuuliza maswali, hatuna majibu. Ni mbaya sana mzazi kukosa uwezo wa kuiona kesho ya familia yake, kesho ya watoto wake. Haleluya, yeah. Unalala let's say, usiku umelala na kitoto chako hapo au hata na mme wako anakuambia, mke wangu, kuna ndoto nimeota, sijui nifanyaje. Kwa hiyo ukiwa na knowledge na maarifa Mfano, mtumishi wa Mungu viti ameandika kitabu hiki hapa. Hiki ni kitabu kinachoitwa ndoto straightforward. Ndoto unazoota na uhalisia wake. Kila mtu anaota, ma mchungaji, naota nimebakwa, naota nasotwa. Naota nimelawitiwa, naota nakula, yaani nimekaa lakini kuna kikao cha watu wengi sana. Jana usiku kabla sijalala nilikula ugali pamoja na chainizi, ila usiku nimeota nakula nyama tu, nyama tu nyama tu, na asubuhi nimeamka naona kabisa nimeshiba. Mamchungaji, hiyo we ulioweka wewe umenyoa tu, ila mimi yangu walinichanja dotoni. Yani nilikuwa na nywele zangu tu nzuri, b mwenzangu ulienda saluni. Nililala tu nikiwa nina nywele zangu zinantosha vizuri, nimeamka asubuhi na wewe wameondoka na nywele zangu, nifanyaje? Watu tupo wengi, Nitamsikiliza nani? Nitamwacha nani? na pia pamoja na kwamba tuko wengi, ndoto watu wanaota kila siku. Kwa hiyo usija ukanigeuza kipawa sasa. Katika zile vitano zile karama sise uh, uh, zile karama za ku you know, uchungaji, uinjilisti, uwalimu, utume na nabii, ukaongeza nyingine sasa ya kutafsiri ndoto kwa nini? Kama kila utakapokuwa unaota inabidi umpigie Piti simu kila unapoota unipigie simu, inakuwa ni changamoto. Kwa hiyo utaamini na utakubaliana pamoja na mimi kwamba maarifa yana nguvu sana kuliko maombi. Kwa nini? nimeota ndoto, lakini nimewahi kusoma kwenye kitabu cha Pitii. Kwa mfano, huku kuna kuna mifano ya ndoto, yani anaeleza vitu vingi, anaeleza vitu vingi then anakuelezea aina za ndoto, tofauti kati ya ya ndoto na maono, nifanyaje nikiota hiki? Haya, kunakuja, kuna aina za ndoto. Kwa mfano, naota nimenyolewa iko tafsiri yake. Naota nimebakwa, tafsiri yake. Unaona, peji ya mwisho kabisa ya kitabu cha ndoto ni, ni, ni peji ya mia moja thelathini na tano sura ya nne ya kitabu anasema, baadhi ya ndoto na maana zake. Kwa mfano, kuota unakula chakula, maana yake ni mtumishi wa Mungu ameandika hapa, mimi nimelala usiku nikaota na kula. Kabla hujaanza kuomba, hujui ukemea au mshukuru Mungu. Get knowledge first. Kuota ukiwa unakula maanake nini? Haya, nyingine akasema kuota unakimbizwa na mtu, mdudu au mnyama. Hii hapa, mtumishi wa Mungu ametoa taarifa na tafsiri sahihi. Namba tatu, akasema kuota umeachwa na gari au chombo cha usafiri. Uko mahali unasubiria wa, uh, gari au <coughs> usafiri wa kwenda popote, let's say ndege au nini. Kila ma, kila saa unafika umechelewa. Ndoto maanake nini? Haya, kuota mazingira ya nyumbani au kijijini ambapo hauishi hapo kwa sasa. Mtumishi wa Mungu ameelezea kwa Kiswahili chepesi kabisa. Mtu wa Mungu, huoni kama unakubaliana pamoja na mimi ya kwamba kabla sijaomba walau niwe nina maarifa sahihi? First of all, soma neno la Mungu Then second, soma vitabu, usiende na kasumba ya kusema sisi ni Watanzania. Sisi sio Watanzania, sisi ni Wayahudi, Wayahudi, Wayahudi. Sisi taarifa zetu, Mungu wetu amezificha kwenye maandishi. Haleluya! Yoshua sura ya kwanza, Biblia inasema hivi, acha nikusomee hapa. Haleluya, haleluya. Kitabu cha Yoshua sura ya kwanza. Yes. mstari wa kwanza tuanzie hapo Yoshua. Sura ya kwanza. Yoshua sura ya kwanza mstari wa tatu tukianzia hapo Mungu anaongea na Yoshua baada ya mtumishi wake Musa kufariki anasema hivi kila mahali zitakapo kanyaga nyayo za miguu yenu nimewapa ninyi kama nilivyomwapia Musa mstari wa nne tangu jangwa hili na mlima huu Lebanon mpaka mto ule mkubwa mto wa Frati nchi yote ya Wahiti tena mpaka bahari ile kubwa upande wa machweo ya jua hapo ndipo patakapokuwa mpaka wenu. Tano, hapata kuwa na mtu yoyote. Anaanza kuongea na Yoshua hapo sasa kama kiongozi eh, anamwambia hapata kuwa na hapata kuwa mtu yoyote atakayeweza kusimama mbele yako siku zote za maisha yako. kama nilivyokuwa pamoja na Musa, ndivyo nitakavyokuwa pamoja na wewe, sitakupungukia wala sitakuacha kabisa. mstari wa sita. Uwe hodari, ah, Mungu anamwambia Yoshua hapo, uwe hodari na moyo wa ushujaa, maana ni wewe utakayewarithisha watu hawa hii nchi niliyowaapia baba zao kwamba nitawapa. saba uwe hodari na ushujaa mwingi, uangalie kutenda sawasawa sawa na sheria yote aliyokuamuru Musa, mtumishi wangu, usiache kwenda mkono wa kuume au wa kushoto, upate kufanikiwa sana kila uendako. Nane, Yoshua sura ya kwanza mstari wa nane, kitabu hiki cha Torati hapo. Sasa, kwa hiyo hatuna excuse ya kusema sisi Watanzania hatuna desturi. Watanzania ndio hawana desturi ya kusoma vitabu, lakini sisi Wayahudi, mtu wa Mungu, maadili, formula, mashauri, siri zote zimefungamanishwa kwenye vitabu. Lazima tusome kitabu. Biblia inasema hivi, kitabu hiki cha Torati kisiondoke kamwe kinywani mwako. Wow! Kitabu kinaachija kuondoka kinywani, maanaake anavyosema kitabu hiki cha Torati kisiondoke kamwe kinywani mwako, maanaake kwanza, ulikuwa kimya, unakisoma kinywani, maanaake ni kuongea, na huwezi kuongea. Mtu yoyote anazungumza mambo yaliyoujaza moyo wake. Kwa hiyo kwanza, kabla hajaongea, akusema kitabu hiki cha Torati kisiondoke kamwe kwenye kinywa chako, maanaake kwanza kitabu hiki cha Torati ukinywe kunywa kwanza ili upate cha kuongea, ndio maana tumesoma Wafilipi sura ya 4 mstari wa nane. Kwa hiyo tunatakiwa kwanza tuingize knowledge ndani, unasoma. Ndio maana nimesema hivi, unaposoma these anointed materials, unavyovisoma hivi vitabu, unavyosoma Biblia, soma kama unafanya mtihani, soma kama it is the only way ya maisha, usisome kama mbadala, usisome tu basi. Hivi ndio vinakopa prayer point. Mtu wa Mungu ni kazi, ni kazi sana kuombea ndoa ambao huoni matokeo yake, lakini unaomba juu ya kitu ambacho huna taarifa nacho. Kwani Mungu anasemaje juu ya ndoa? kwani Mungu anasemaje juu ya mke? Mungu anasemaje juu ya mume? Mungu anasemaje juu ya upendo, uvumilivu, ushirikiano kati ya wanandoa? Mungu anasemaje, au nambambikiza tu matatizo yangu bana? Msaidie Mungu, mke wangu mzurulaji, ah, mume wangu muongo, mlemvi, Mungu, Mungu nisaidie. Ndo maana maombi yanakuwa hayajibiwi na mtu wa Mungu. Wengi wetu sisi tuna backslide kila siku unatua, unapiga hatua moja kurudi nyuma. Moyo wako unakata tamaa, roho yako inakata tamaa. Kwa nini? Kwa sababu huna taarifa sahihi ya unachokiomba. Una, una maombi mengi ambayo hayajajibiwa. Yani tukikuangalia notebook zako za mipango na mikakati ya maisha ya huduma ya ndoa ya kazi ni mingi, yani kama vile msuli tembo, matokeo sisimizi kidogo unapata. Kwa hiyo matokeo yakiwa kidogo yanakusaidia we kurudi nyuma, yanakusaidia we kuhama kutoka dini moja kwenda dini nyingine, yanakufanya unakuwa spiritual tourist, unatembelea makanisa ya watu. Ukiambiwa kuwa ni mikwani huyu, hey, ah, namjua e, piti apiti namjua huyu. Yani, unawajua watumishi wengi, ambacho ujui tu ni maisha yako ya kesho na maendeleo yako binafsi. No, mtu wa Mungu usiwe na tabia za Kiswahili useme hivi sisi ni Watanzania bwana, hatusome vitabu. No, no, no, no. Sisi ni Wayahudi. Siri zote zimewekwa kwenye vitabu na maandishi hata amri tu kumi za Mungu mtumishi wa Mungu Musa aliziandika. Bwana anasema nasema hivi, andika hizi amri, wale watu kule wakasome. Kwa hiyo kusoma vitabu, kusoma neno la Mungu ni tabia za Mkristo, na kutokea hapo sasa Roho Mtakatifu anapata mahali pa kuoperate. Warumi sura ya nane mstari wa ishirini na sita. <sighs> Amen. Haleluya. Amen. Warumi sura ya nane mstari wa ishirini na sita. Yes. Biblia inasema Kadhalika, kadhalika yes. Roho naye hutusaidia udhaifu wetu. Sio wakupika chapati, sio wakupika, ni udhaifu wetu wa kuomba. Kuomba na kwenyewe kuna udhaifu kwa hiyo roho Mtakatifu anakuja anatusaidia. Warumi nane mstari wa 26, kadhalika roho naye hutusaidia udhaifu wetu, kwa maana hatujui kuomba jinsi itupasavyo. Wau, wow, maanake kuomba ni kazi kubwa zaidi, ni kazi kubwa. Mtu wa Mungu, ukiona kazi ambayo mtu anakuambia hivi, nahitaji assistant Nimefungua ofisi nahitaji sekretari, nimefungua ofisi nahitaji mtu wa kunisaidia. Maanake kwa namna nyingine anakwambia hivi, kazi yangu ni kubwa, ofisi yangu ni kubwa, nahitaji msaada. Biblia inasema hivi, kadhalika Roho naye hutusaidia udhaifu wetu, kwa maana hatujui kuomba ipasavyo. Kumbe kuomba ni kazi, hivo ni kazi, mpaka Roho Mtakatifu aje akusaidie ni kuomba. <laughs> Basi kuomba ni kitu kikubwa sana, ya, ni kitu kikubwa. Kutoka hapa tulipo leo mpaka kesho yetu, hapa katikati kuna maombi, ndiyo maana hatuwezi kuignore kuomba. Mtu asikudanganye yoyote, asikudanganye yoyote, asikudanganye. Kinachomtofautisha mtu mmoja na mtu mwingine ni uwezo wake wa kuenenda na kuinterakti na viumbe vya rohoni. Mtu asikudanganye, tunaenda ingawa, tunaenenda katika mwili, hatufanyi vita vyetu kwa namna ya mwili nilipo hapa leo na nitakapo kuwepo kesho, umbali hapa katikati ni maombi. Nini nimekiongea na viumbe wa rohoni waweze kunisaidia, haleluya, kupona pona kwa ndoa yangu leo na iwe sustained mpaka miaka kumi ijayo. Hapa katikati hapa kuna maombi. Hatuwezi kuignore kipengele cha maombi kwenye maisha yetu. Tunadanganya, sio kweli lazima na na, na, na, na na, huwa nasema hapa, kila mtu anaomba, isipokuwa tu labda hakuambii kama anaomba. Hata kama aombi Mungu, anaomba omba watu. Kila mtu anaomba, kila mtu anaomba. Na nikuambie, mtu wa Mungu, kumwomba Mungu ni rahisi kuliko kuwaomba watu yes. Haleluya, amen. Watu wana limits zao, watu wanachoka, watu wana mipango yao, watu wana mikakati yao kwa hiyo wakati wewe wa unamwomba akusaidie moja mbili tatu, na yeye anayo ya kwake, lakini Mungu, God is not limited. Chochote unachomwomba accordingly, ukifanikiwa tu kupita kwenye zile kanuni zake, umetoboa. Biblia inasema hali kadhalika, roho naye hutusaidia, kadhalika roho naye <coughs> hutusaidia udhaifu wetu. Yes. Kwa maana hatujui kuomba jinsi itupasavyo, lakini roho mwenyewe hutuombea kuugua kusikoweza kutamkwa roho mtakatifu anaweza kutuombea kutusaidia kuomba juu on top ya maarifa hawezi kuomba nje ya kitu ambacho sisi hatujakipatia maarifa katika hicho unajua nini kutokana na kile unachoenda kukiombea haleluya you know? unakifahamu kitu gani? Mtumishi wa Mungu ametuandikia kitabu kizuri sana, nguvu nyuma ya kufunga na kuomba. Kwa sisi ambao tunafunga na kuomba kwa rezma, leo ni siku yetu ya thelathini na sita, bado siku nne tu Tumalize mfungo hata kama kuna hizi siku zote hujafunga, inawezekana kabisa. Tumesoma kitabu cha Esta wiki kadha wa kadha zilizopita, tumeona Esta alifunga maombi ya siku tatu tu, na Mungu akamsaidia. Sisi tuna siku nne, kwa hapo ulipo wewe, una siku karibia nne, tano extra, ukiamua leo kuanza maombi yako una uwezo wa kubadilisha situation yoyote kwenye maisha yako. Haleluya! maombi yanabadilisha hali, maombi yanabadilisha vitu, maombi yanabadilisha situations. Maombi yanabadilisha watu. Lakini naombaje? Naomba nini? Lazima niombe juu ya jambo, taarifa sahihi nilizonazo. Naiendea nchi ya ahadi, naendea nchi ambayo Mungu amenipa nchi iliyojaa maziwa na asali, lakini kuna mtu, kuna kitu ananiambia, ananiambia nchi ina manefili, ina watu wa kubwa. Mambo ni magumu sana lakini kuna mwingine ananiambia wapo kweli lakini inawezekana kwa huyo anayeniambia inawezekana ananitengenezea mimi mentality ananipa mimi maarifa mazuri ya, kuone, ya kunionyesha kwamba kumbe inawezekana kwenye jambo langu nikaomba na nikapata uh, tano kumi na tatu kitabu cha Isaya Biblia inasema hivi watu wangu jamani kwa kukosa maarifa wamewekwa kama mateka. Nikasema mateka ni kama vile utumwa. Kuna mtu anatenda dhambi, taarifa tu hana juu ya madhara ya dhambi, hana hana taarifa, hana taarifa sahihi. Yeye anachojua hivi dhambi nikifanya mimi nitashindwa kwenda mbinguni. Kwa hiyo ana focus kwenda mbinguni. Lakini do you know, mtu wa Mungu, dhambi haimuaffect mtu eti tu siku ya, ya kwenda mbinguni. Dhambi na kuaffect hapa duniani. Dhambi inaondoa kibali, dhambi inaondoa utukufu, dhambi inakukosesha na watu wako wa muhimu, dhambi na vitu vingi sana vinavyofanya hapa duniani, kabla hujazungumzia habari za kwenda mbinguni. Nguvu nyuma ya kufunga na kuomba, Pastor Tony ameandika ni kitabu hapa cha kusema ambacho sio amazing but this is the best, the book of the season, kitabu cha majira haya. Kuna mtu mwingine ananunua tu kitabu anakaa nacho <laughs> maisha ni hatua, piga hatua zaidi ya kununua, kaa chini, soma. Mtu ni nani? Kwa nini tunasoma neno la Mungu? Tunasoma neno la Mungu kwa sababu hatuna namna nyingine yote ya kumjua Mungu wetu. Mungu ni mkusanyiko wa, wa maneno yake, maneno ambayo yameandikwa kwenye Bibilia ndiyo Mungu mwenyewe, tutamtoa wapi? Kwa hiyo mtu ni mkusanyiko wa maneno yake mengi. Pitii ni nani? Pitii ni mkusanyiko wa vitabu vyote hapa. Pitii ni kuweza wakati ujao. Pitii ni nguvu nyuma ya kufunga na kuomba. Pitii ni, ni, ni ndoto. Pitii ni maombi ya kufungua mwaka na baraka za kila mwezi. Pitii ni, piti ni, ni muunganiko na mkusanyiko wa maandishi yote aliyoandika. Njia nyepesi kabisa ya kukutana na mtumishi wa Mungu one on one, sio kumfuatafuta nyuma, eti pasta, ulifanya nini ukafika hapo? Eti pasta, soma yale, yale aliyoyaandika. Do you know, katikati ya maneno mengi mtu anayoyaongea au mtu ambayo anayaandika ndani mule kuna siri zake, ndani mule kuna kitu atakwambia, kwa mfano nilifanya hiki, kwa mfano nilifanya hiki hiko. Anachotamani kumwona one on one akusaidie, akuelekeze, unakikuta kitabu. Let's say hujawahi kabisa kufunga, hujui, huwezi Yaani, wewe mnapendana na chakula ulio kitu chochote, ikifika tu saa nne saa sita, huwezi tena kutokea hapo kutokula. Get this book, mtu wa Mungu, pata hichi kitabu, soma, kitakusaidia umu ndani, kitakusaidia hata kama ulikuwa ujawahi kufunga kabisa. Try get this book. Namba unazoziona unazo hapo chini ndio namba ambazo unaweza ukapress kwa kutuma ujumbe au kupiga simu, kama unahitaji vitabu namba unazoziona hapo chini, mtu wa Mungu, watu wa Mungu watakusaidia, kitabu kitakufikia letse. Hujawahi kufunga kabisa, hujui, hujui kabla hujaanza kufunga pata samtime, soma hivi kufunga maanaake nini. Inawezekana unasema hujui, inawezekana unasema huwezi kufunga, kumbe hujui hata naanzajianzaji. Mwingine anashinda na njaa siku nzima, anasema hivi, nimefunga, lakini siku nzima amekaa hasomi neno haombi, hatoi sadaka, hafanyi kitu chochote, ameshinda tu na njaa asubuhi. Anasubiria tu muda wa kufuturu. Yani yeye tangia asubuhi yupo tu kimya, yupo tu kimya, ametulia tu, au ndo anajishughulisha na mambo mengi, anachezea simu, anachati, anadiskasi hili, anatoka grupu moja la WhatsApp, anaingia grupu nyingine, anaangalia pornography, anaweka uh, series hapo episode za kumtosha, mradi ya buy time mpaka ufike saa kumi na mbili afungue, aseme mi leo nilikuwa nimefunga. Hajui vitu vinavyoambatana na kufunga. Kufunga ni nini? Kufunga kunaambatana na nini? kufunga hakuambatani na nini? Nifanye nini nikiwa nimefunga? Nisifanye kitu gani kabisa nikiwa nimefunga? Nifanyaje fanyaje maombi yaweze kwenda, ya, ya muda mrefu. Juzi pitia hame, ametupa challenge amazing, akasema siku za mwisho za mfungo huo wa kwa rezima, kila mtu angalau ajitahidi kupata siku tatu afunge, uh, siku tatu kavu kama alivyofunga Esther ni crisis. Imekuwa nikifanya research, wanaume kwa wanawake kanisani walioweza kufunga, my God, maybe 10%. Wanaume watu wazima kabisa hawawezi siku mbili bila kula, anatetemeka hivi, hawezi. Unawaza yes Huyu ndio baba wa familia. Sasa anayekuja huyu sasa ndio visionaire anataka mega church, na hawezi kupambana na chakula kiwango hiki. Unaona, unaona huruma, unasema. Lakini hu mtu wa Mungu angekaa kwa utulivu na unyenyekevu, akasoma, akasoma, akasoma, angeondoka na kitu. Kwa nini binti msichana kama Esther ana uwezo wa kukaa siku tatu bila kula kwa ajenda ya kitaifa, akaokoa taifa aka siku tatu, Biblia inasema hivi, mchana na usiku, na sio yeye tu walifunga, wayahudi wote, na walikuwa sawa tu tudherevu, hata uh, mabosi zao aaa, au, au mataifa mengine ambao walikuwa nao hawakuweza kuwashtukia. Unajua kwa nini walifunga? Na wakaendelea kufanya kazi zao kama kawaida, walifunga, wakaendelea kwenda ofisini, walifunga, wakaendelea kwenda ofisini bila mtu yoyote ku notice kwamba umefunga. Umefunga, tatu zako kavu, unasimama unahudumia watu no Is noticing, kama ujara wala sio kama unatembea hivi mm-mm, Esther alikuwa sawa tu, na ndio maana mfungo alipoisha, eh, wakati uh, mume wake Falme ya waswero anamwambia Esther, unataka nini? kitu cha kwanza akasema karamuni, njoo tule kwanza. alijua kabisa ajala siku tatu, yale sio mapenzi kupika, amuoneshe mapishi. No, njaa, walikuwa wamefunga, siku tatu wa uh, haja ya moyo wako <coughs> unaoitaka niambie, hata nusu ya ufalme nakupa Akasema hivi, hapana, naomba kwanza mje karamuni wewe na amani, kwanza tupate chakula, kwa sababu alikuwa ajala yeye mwenye mfungo. Biblia inasema kuna kitabu cha Yona. Yona akapewa a, kazi na Mungu aende a, Ninawi kuokoa watu, akakimbia akaenda Tarshishi. Biblia inasema alivyoenda kule mambo yakawa mengi, mara kaingia kwenye tumbo la samaki. Biblia inasema hivi, Yona alikaa kwenye tumbo la samaki siku tatu mchana na usiku. Mimi na wewe tunajua ndani ya samaki angekula nini? Kula chakula kibichi no. Manake ona, alifunga siku tatu, mwanaume bila kula bila kunywa. Alipotoka hapo, matokeo yakaonekana. Hakuna mfungo wote ambao mtu anaumaliza kwa uaminifu kabisa, hakuna matokeo. Lakini tuko hapa, mimi na wewe. Mimi ndio mama sasa wa familia, wewe ndio baba, una miradi mbele yako, una miradi mingi, una project za maana. Mtu akikwambia, akikupa dakika tano, hebu nielezee hapa vision zako, ni hatari. Una maono, una maono hapa, una maono hapa, unataka ntaka kufanya hiki yet kufunga tu. As a man kufunga wezi, mtu wa Mungu, usichukulie mambo kwa wepesi. Kaa tu mahali, jiuliza hivi, mimi kweli siwezi kukaa 72 hours bila kula? Nina mradi huu hapa, na mimi ndio baba wa familia, mimi ndio mama wa familia. Unakaa mahali, mwana, umedokoa, umeingia hapa umekula kiandazi, umeenda hapa umekula mama jia glucose umeingia hapa, yani unahangaika. Get this book and read. Kwenye Biblia kuna watu kama sisi. Pastor alikuwa ananiambia mara nyingi sana anasema hivi, kama ukikosa kabisa role model, read the Bible. Utamkuta mtu wa aina yako na umekuwa na mimi, ndio msemo wangu nimeutoa kwa piti huko. Kwenye Biblia kuna role model wa kila mtu wa kila kitu wa kila aina ya tabia. Watu wanaopenda kuzurua kupitiliza wapo na madhara yao, wapenda dhambi kupitiliza wapo wanaume na wanawake wenzetu walioweza kufanya mambo makubwa. Jana pitia alikuwa anatuambia kuhusu kitabu cha Nehemia. Biblia inasema Nehemia alikuwa tu mnyweshaji wa mfalme, mnyweshaji tu, just a waiter. just a waiter, lakini ghafla Mungu akamletea vision ya kujenga ukuta, sio wa nyumba yake, akapata project ya kitaifa kujenga ukuta wa Yerusalemu. Guess what, mwanaume akainuka, akalia, akaomboleza, akafunga. Yani formula iko pale, akafunga, akaomba baada ya hapo akainuka, akaenda, akafanya kazi. Nini mimi na wewe kinatushinda? Kinatushinda kwenye kufunga? nini mimi na wewe kinatushinda kwenye kuomba? Taarifa, kuna maarifa hatuna, kuna maarifa hatuna, tumejizuilia, hatusomi bibilia vizuri, hatuna muda. Tuna muda na mambo mengine kabisa, lakini kitabu hiki ukiambiwa soma, ah, yani, basi nikipata muda, basi nikipata muda nitasoma. Kwa hiyo inakuwa changamoto, kwa sababu maombi yanaenda sambamba na maarifa na uelewa ulionao. hata mtakatifu anapokuja kutuombea anakuja on top ya mtu aliyejaa maarifa, anayejua nini anachokitaka mbele za Mungu. Haleluya! kwa mapato yako yote, mtu wa Mungu, kwa juhudi zako zote. Force yourself into greatness. Umekuwa ni wimbo wangu hapa. Usikubali kabisa mambo ya msingi ya maisha yako mtu akutie moyo katika hayo. Amka, amka usilale! Huu ni muda wa maombi. No, no, no, no, na hasa kama wewe ni kijana wa kiume. Juzi nikasema hivi, nyumba na mali mtu hupewa na baba yake. Kuna vitu ambavyo inabidi wazazi wetu watupe sisi, wala hatukutakiwa kabisa ku struggle kabisa kabisa. Lakini sasa funny enough, mimi na wewe sasa ndio huyo baba na mama wa kesho. Na ujiangalie wewe na mimi, huwa nasema hivi, tunafundisha tunayoyajua, we teach <coughs> what we know, tunafundisha tunachokijua. Inapokuja kwenye kuzaa, tunajizaa watoto wako ni wewe, hivyo hivyo kama ulivyo. You cannot handle greatness, huwezi wewe kuachana na chakula, huwezi kupigana vita ndogo ndogo tu kama za usingizi, huwezi, hakuna namna utazaa watoto walio bora kuliko wewe. Ndio maana hata kama wewe ni bora kuliko mzazi wako, utakubaliana pamoja na mimi, unapambana sana, unapambana sana wala sio yeye peke yako, even me hapo. Sio ukasema mchungaji sasa hivi kayapatia maisha na tusimanga no, hata mimi napambana sana kila siku, kila napoamka asubuhi, kila nikimaliza, nikiwa naomba nasema pang... Nisa Mungu, nisaidie nisifanane na mamangu, nisifanane na babangu, nipigishe hatua moja mbele nisaidie, vitabu ambavyo mamangu hakuweza kusoma, nipe neema yako, nisome mambo ambayo mamangu alikuwa hayajui na baba yangu, nisaidie mimi nivijue, nisaidie kwa sababu tukiwa tunafundisha na kwenye kufundisha anyone can teach Ishu ni kwenye kuzaa, kwenye kuzaa matunda. Sasa tunajizaa vya rohoni na vya mwilini, tunazaa watu kama sisi, hatuna namna. Mzazi asiyekuwa na taarifa ni keos eh, ni keos kwa mtoto, na ndio maana hata sisi wengine, mtoto akija sengine na, na, na homework kwa kuwa tu ujui Kiingereza, anaweza akaondoka na laana. Shida nini? Kaandike kule kwa dada, sio kaandike kwa dada lugha gonga na mama hajui pale kitu, ticha kasemaje? Mtoto akiongea sana Kiingereza king, anaonekana kama anadharau. Hata bibi mi sitaki mtoto wangu aniongesha sana Kiingereza naambia wanda, kichwa kinauma please. Changanya. Kuna kitu hapo sijakielewa. Lugha inakataa. Kwa hiyo kama hujui wewe mzazi vitu vya rooni vivo hivyo, watoto wako watakuwa hivyo hivyo. Mtu wa Mungu na joy joy, furaha Matumaini ya kila mzazi ni kuwaona watoto wake wanaenenda katika njia ya Bwana. Asikudanganye mtu, na hakuna kitu hapa duniani kitakupa pumziko kama kila ukiangalia your offsprings, kila ukiangalia miradi yako unasema hii, Mungu amenisaidia. Aa, nikuwa namwambia mtu mmoja juu zinamfurahia Mungu kwa sababu kila nikilifungua linotibuku langu hili la maombi, jibu langu hili nilimwomba Bwana nilimuomba Bwana amenijibu. Haleluya, Amen. Kuomba ni kazi kuomba ni kazi sana, lakini maombi yanafanya kazi, lakini maombi yaliyo na maarifa ndiyo yanafanya kazi zaidi. Baba, katika jina la Yesu, jina lako baba litukuzwe, jina lako baba libarikiwe. Wewe uliye Mungu mwema na mwaminifu, tunakushukuru kwa ajili ya nafasi umetupa ya kujifunza. Ijaze mioyo yetu shauku, ijaze mioyo yetu shauku, ijaze mioyo yetu hamu ya kukupenda wewe na kukutafuta, yale mambo ambayo unatamani sisi tuyajue kupitia neno lako tusaidie tusaidie bwana hata kusoma neno lako ni neema tu mungu tusaidie mungu tusaidie mambo ya dunia na kazi za kujitafuta na kupambana na maisha visituchukue sana tukashindwa kusoma neno lako katika jina la yesu neema yako izidio neema yako izidio neema yako izidio katika jina la yesu itusaidie itusaidie itusaidie, itusaidie bwana tuweze kusoma neno lako katika jina la yesu. Maana Bwana neno lako linasema, uh, uliangalia neno lako na ndipo na, na, upate kulitimiza katika jina la Yesu. Tusije tukawa tunaomba maneno yetu wenyewe katika jina la Yesu, utusaidie baba yetu. Tusije tukawa tunaomba maneno yetu wenyewe, utusaidie. Neema yako izidio neema yako izidio sana, itusaidie one kusoma neno lako na kulielewa na kuliamini katika jina la Yesu. Baba, tumesoma kwenye neno lako jinsi neno lako linavyofanya transformation kwenye maisha ya watu na hali na situations. Baba, tumeona neno lako likiwabadilisha watu wa kawaida sana wakawa sio watu wa kawaida. Tumeona baba kwenye neno lako likiwabadilisha watu wachafu, majambazi, wezi na vibaka kuwa wahubiri wa Injili. Tumeona kwenye neno lako watu wanyonge wakiinuliwa na kuwa mashujaa. Tumeona kwenye neno lako ukiinua wanyonge sana ukawaketisha na kuwa na wakuu Baba, katika jina la Yesu, neno lako lina kila kitu, lina kila kitu, lina kila kitu, tusaidie <tibu> <tibu> <tibu> hey, utusaidie, utusaidie Bwana kama unavyotusaidia katika mengine, tusaidie kulisoma neno lako na kulielewa. anda rabashanda manda rabasika ndindu rabasaka manda rabasaika yanda rabasika kanda rabasaka landa ribusika. Katika jina la Yesu, utusaidie Bwana kama ambavyo mioyo yetu wakati mwingine, na akili zetu zina shauku ya kufanya mambo mbalimbali, hata asio tusaidia wakati mwingine. Tusaidie Baba, neema yako izidio, neema yako izidio katika jina la Yesu, pia furahie maneno yako, utusaidie hamu ya na shauku ya, ya kulisoma neno lako na kulielewa na kulitendea kazi. Tusaidie all the anointed materials na vitabu vyote ambavyo mtumishi wa Mungu ameviandaa aliandika kwa ajili yetu Baba, tusaidie, maana hajaandika kwa ajili yake mwenyewe, yeye tayari anafahamu, bali Baba ameandika kwa ajili yetu, tusaidie tusaidie. Naomba neema yako asubuhi ya leo katika jina la Yesu, naomba neema yako Bwana, shanda la basanda anda la basaika yanto la basaka leto la basata anda la basaka yando la Kwa jina la Yesu, Bwana wa Mungu aliye hai, neema ma izidio kwenye kusoma neno lako na kuelewa katika jina la Yesu. Neema izidio kwenye kusoma vitabu na kuelewa na kuvifanyia kazi, tuwe kwa kwa kwa jina jina jina la la Yesu yesu aina kwa jina la Yesu Haleluya. Haleluya. Baba, katika jina la Yesu. Wewe ni Mungu mzuri, wewe ni Mungu mwema. Ndani yako wewe tunaishi, ndani yako wewe tunakwenda, ndani yako wewe tunakuwa na uhai wetu. Wewe Mungu ni zaidi ya kila kitu, kwako, kwa wewe kuna kila kitu. Tukikupata wewe tumepata vyote. Tujalie watoto wako sisi, wa kike na wa kiume, neema ya kulisoma neno lako na kuambatana nalo, katika jina la Yesu. Mwisho wa siku tukiangalia maisha yetu tuseme, hii ni Mungu, kazi hii ni Mungu, ndoa hii ni Mungu, biashara hii ni Mungu. Hii ni Mungu, huduma hii ni Mungu, katika jina la Yesu. Usituchukue hatua yoyote ambayo wewe haupo pamoja na sisi. Maarifa ya mapenzi yako ukatujaze katika jina la Yesu, na ufahamu wa roho, kabla vitu havijatokea roho tuwe tumekwisha kuviona katika jina la Yesu. Tuepushe na ule mwovu siku ya leo. Aa, usitutie majaribuni katika jina la Yesu, utuepushe na ule mwovu. Tuepushe na ajali, tuepushe na magonjwa, tuepushe na maradhi, tuepushe na changamoto. Tusizikwe Tusizike katika jina la Yesu. Tusiugua, tusiugua, tusiuguze. Siku ya leo ikajae mema mema pande zote, ukaibariki mikono yetu na riziki za kila namna. Kila mmoja ambaye asubuhi ya leo hii anatoka kujitafuta kwa aina yoyote, Bwana asirudi nyumbani mwake mikono mitupu katika jina la Yesu. Ukazijaze uh, gala zetu na mikono yetu riziki za kila namna katika jina la Yesu. Zaidi ya yote mioyo yetu ukaijaze shauku na hamu ya kukutafuta wewe siku zote za maisha yetu, ukatutunze na ukatufanye kuwa mifano bora kwa watu wanaotuangalia kama wazazi, katika jina la Yesu. Neema yako ya ukuu ikawe katika mmoja mmoja wetu, ukatupe haja za mioyo yetu, vya mwilini na vya rohoni. Baba, usituzuilie katika jina Yesu. Palipo pagumu, Baba ukapalainishe, penye milima Baba ukapasawazishe, ukapasa penye mabonde na vitu vyenye vilivyokuwa na mashimo ukajaze, katika jina la Yesu, ukatupe tupe utoshelevu, utoshelevu, utoshelevu, macho yetu yasipepesuke kwa watu na vitu vingine. Kila tukiangalia maisha yetu wenyewe tuseme hakika, Bwana umetusaidia. Ukatusaidie pande zote katika jina la Yesu, ukatulinde, uka, ukatuhifadhi kwa jina la Yesu Kristo. Amen. Amen. Amen. Shalom. Asante kwa kuwa pamoja na mimi kuanzia mwanzo mpaka mwisho wa ibada hii. Usiache kuomba, usiache kumtafuta Mungu, na kama umebarikiwa na maneno haya, unaweza kutoa sadaka yako kupitia namba zifuatazo 0659687569 au 0753085789. Shalom.