Shalom mpendwa wa Bwana, this is Mama PT na leo na kukaribisha tena kulisikiliza neno la Mungu. Biblia inasema maneno yangu ni roho na uzima. Neno hili lina uwezo wa kufufua tumaini na kuleta faraja moyoni. Huenda upo kwenye dhoruba au mawingu mazito, lakini kuna neno la Mungu lililo hai linaloweza kutuliza mawimbi na kukuletea amani. Leo karibu. Mtu akiwa ndani ya Kristo, yes. amekuwa kiumbe kipya, ya kale yamepita tazama amekuwa haleluya amen wakorinto wa pili sura ya tano wakorinto wa pili sura ya tano mstari wa kumi na saba. hata imekuwa mtu akiwa ndani ya kristo amekuwa kiumbe kipya ndio maana nasema hiki ni kilio cha moyo wangu watu wote wanaonikubali watu wote wa Mission 46 na Amka na Mama Piti, watu wote ambao tunaabudu nao chini ya mtumishi wa Mungu Pastor Tony, kabla hatuja crave, kabla hatujakuwa na cravings za kutaka kupata vitu tubadilishwe kwanza sisi. Hata imekuwa mtu akiwa ndani ya Kristo amekuwa kiumbe kipya, tutake kwanza kukaa ndani ya Kristo, tutake kwanza kuwa kiumbe kipya. Anasema hivi Uh, hata imekuwa, yes. Mtu akiwa ndani ya Kristo amekuwa kiumbe kipya, ya kale yamepita, tazama yamekuwa mapya. Kwanza uwe ndani ya Kristo, uwe kiumbe kipya. Maombi na mafundisho haya ya kutransform kwanza wewe kabla hayajakupa vitu. Ndio maana nimetangulia kusema kwamba, hivi kila kundi lina changamoto, walio single wana stress. Walio kwenye ndoa wana msongo wa mawazo Promax Walioajiriwa wana stress, ambao hawajaajiriwa wana stress pia, wenye biashara zao binafsi wana stress. Hata mtoto mdogo ana stress, ni vile tu hajakuambia. Kwa sababu kila siku mama yake anampa libogo la maziwa, anatamani basi mama angeweza kumbadilishia flavor, lakini communication barriers. na hata akianza kula, mama anamkunja kama chapati, anamuika hapa, anamkaba, anapenda uji au apendi, anawekewa hii lishe hii ni nani anapewa? Ana, sukari imebalance kwenye uji haijabalance? Mtoto ananyweshwa tu na akimaliza hapo, inategemea huruma ya mzazi ampe maji ya kunywa au amwache. Baada ya dakika mbili, anamfunga mgongoni analikandamiza lile tumbo alilolishindilia uji, anamfunga mgongoni alale mtoto. Unasema amelala ameshiba, no Hana option yani, kwa kwa jinsi ulivyomsafoketisha, imebidi alale. Kwa hiyo ukiangalia, makundi yote utagundua kundi lote lina stress, huna pa kuponea. Sometimes I'm going a little bit deeper. Mchungaji na stress, waumini, wow, nao wana stress, watenda kazi, sasa ndio mwisho wa kazi, wana stress. Kwa hiyo ukitaka vitu kwa sababu unaamka usiku, unaomba, unajifunza, lengo kuu ikiwa ni kupata vitu tu. Niamke nipate kazi, nipate afya njema, nipate ndoa, nipate hiki. Utajikuta hivi hata kuviendo uwezi. Na ndio maana wengi wetu sisi sio kwamba Mungu atubariki hapana, sisi ni wabarikiwa sana wa Israeli by nature sisi tumebarikiwa sana isipokuwa tu mikono yetu ni milegevu. Haiwezi kuendo baraka, haiwezi kuendo kazi nzuri, haiwezi kuendo watu wazuri Mungu anaotupa, haiwezi kuendo biashara nzuri Mungu anazotupa, haiwezi kuendo ndoa nzuri Mungu anazotupa. Sisi sio kwamba hatujabarikiwa, tumebarikiwa, tuna baraka sisi, tunatembea nayo, yani sio kwamba ya, ya, kuita na kukonekti kama si mkonechaji, no. We are blessed. We are blessed, tuna afya njema lakini hatuwezi kukaa nazo muda mrefu sababu tuko weak na kinachomfanya mtu awe strong ni maarifa, ni taarifa sahihi alizonazo. Kwa sababu, ni ni kwa sababu a, a, ndoa, mahusiano hayatunzwi tu na, na, na baada ya kupokea yule mume au mke inahitaji knowledge ya kwamba huyu mtu sasa niliyempata niishije naye ili niweze kuishi na mtu huyu huyu miaka kumi na tano kumi na sita ishirini? Unakaa na mwanaume yule yule miaka kumi na tano kumi na sita bila kuchanganyikiwa. <laughs> Unamwoa dada wa watu akiwa sawa tu, kadri siku zinavyozidi kwenda, ndivyo dada anavyozidi kupoteza network, anakuwa amechuka sana na kuzeeka. Shida ni nini? Kupata ndoa na kutunza ndoa ni vitu viwili tofauti. Kupata huduma na kuitunza huduma ni vitu viwili tofauti. Kwa hiyo, sitamani moyo wako ujae sana kupata vitu na kupata influence, na kupata kazi. Anataka maarifa haya ya kutransform Haleluya, ya kubadilishe wewe kwanza, ya kufanya uwe kiumbe kipya. Haleluya, watu wa Mungu, kiumbe kipya ni kiumbe kingine kabisa. Kiumbe kipya sio kiumbe kilichotengenezwa. Simu mpya na simu ambayo ilikuwa mbovu ikatengenezwa ni simu mbili tofauti. Kwa hiyo sisi sio kwamba sisi ni simu ambayo ilikuwa mbovu imetengenezwa. Aha. mtu akiwa ndani ya Kristo anakuwa kiumbe kipya, anakuwa mtu mwingine kabisa afya yake nyingine kabisa muonekano wake mwingine kabisa, biashara yake ina, inaendeshwa vingine kabisa, ndoa yake inaendeshwa vingine kabisa, kila kitu chake kinaendeshwa vingine kabisa kwao. Nimetamani leo niweke bezi hii, twende vizuri. Tunaelekea nusu ya, ya, ya mwaka na muda si mrefu na, na kwa shughuli ambavyo zitatuchukua hapo mbele kidogo, mambo ya uchaguzi na nini, utashangaa ndani ya muda mchache sana, ni mwezi wa kumi na moja, wa kumi na mbili, inatakiwa katika tathmini zako unazozifanya mwishoni mwa mwaka ujipigie makofi useme, hakika naendelea vizuri, nimesoma hapa na hapa na hapa nimeweza. Nilikuwa siwezi kusoma vitabu, lakini so far kwenye vitabu kumi na tisa vya mtumishi wa Mungu, walau vitabu kumi. Do you know mtu wa Mungu, Pasta Toni ameandika vitabu kumi na tisa. Mwingine apo ndo anashtuka, hey, kumi na tisa! Hey, wewe unakijua kimoja tu, signs and token, cha kurogea wenzio hiyo ndo unakijua basi. Lakini Pasta Toni ameandika vitabu kumi na tisa, 19 books iwe ni miongoni mwa malengo yako ya mwaka. Usiandike tu mwaka huu mimi lecho nanua. Ehe. Lengo la pili kunua, lengo la tatu kupanga chumba kimoja na sebule walau uchine choo ndani nijisaidie, nimechoka kusafiri umbali mrefu usiku kutoka chumbani kwangu mpaka chooni, napanda uba no. Bwana nionekanie katika malengo yako ya kumaliza mwaka huu Jiambia angalau half of the Bible, nikiambiwa Mwanzo kutoka Mambo ya Walawi, Hesabu, Joshua hivyo nimemaliza, nimesogea Waamuzi mpaka kule kwenye Hosea nimemaliza, naelekea Malaki, kidogo niingia Agano Jipya, yawe ni miongoni mwa maono na malengo yako mwaka huu. Haleluya. Amen. Haleluya. Amen. Mtu wa Mungu taka sana kwanza utu wako wa ndani ya tamanini yale maziwa kwanza yakuwe kabla hujapata vitu huya. Nikuambie kitu mtu wa Mungu, neno la Mungu linatusaidia pamoja na vitabu vyote ambavyo mtumishi wa Mungu ametusaidia sisi Am, ametuandikia vinatusaidia sisi kumtengeneza mtu wa ndani ambaye huyu sasa ndio ana communicate na Mungu kwa haraka kwa karibu, anamsikia so clear and loud. Mamchungaji, mtu wa ndani ninanta kuelekeza wala sio muda mrefu sana kwa hiyo tunatakiwa tuinvesti zaidi kwenye ku i, kwenye kumdevelop our inner man zaidi. Narudia tena, lengo langu, kilio changu, nia yangu sana kwenye msimu huu mwingine wa Mission 46, ni wewe kubadilika kwanza, wewe kabla hujavivuta vitu upande wako. Najua tunaamka kwa sababu nyingi, hata mimi ni miongoni mwa wanga, na mimi nina mahitaji yangu mbele za Mungu. Kuna vitu nahitaji kama ambavyo unahitaji gari, nyumba, mke, promotion, biashara, huduma yako, hujui nifanyaje, nianzie wapi, hayo mahitaji yote. Lakini kwanza cha msingi develop your inner man. Nataka nikwambie hivyo. Kwa sababu gani? Kwa sababu tunamuomba Mungu na Mungu amejipambanua na kujiita yeye ni Baba. Naomba nisogee mbele kidogo. Kwa nini Mungu hakusema hivi? Kwa sababu iko ndani ya uwezo wake, angesema hivi kwani binadamu wa kwanza ilikuwaje? Akatengenezwa, Biblia inasema hivi: ah, Mungu akasema, nafikiri tumfanye mtu kwa mfano wetu. Baada ya dakika chache sana, yule mtu alikuwa amefanywa. Kwa hiyo, Mungu angeweza kuendelea kutumia mfumo huo huo, anaangalia tu wamekufa, anasema, ana tuwafanye watu Bagamoyo kama laki mbili hivi wanatokea, lakini Mungu ametengeneza mfano wa watu kuzaana ili ujifunze baba. Maanaake nini? Haleluya, haleluya. Baba maanaake nini? Baba au uzazi unatusaidia kwenye kujua mawasiliano kati ya mtoto. Nisikilize tu vizuri, mtu wa Mungu, nisikilize tu vizuri. Be very humble and listen to me. Kuna mahali leo mi nawe tunasogea kwa hiyo Mungu akaweka utaratibu wa wanadamu kuzaana. Kama ulikuwa unafikiri kale ka mchezo ni kwa ajili ya kukufurahisha wewe na mwili wako unaokudrive sana, shindo hata kutulia, Aha, ni zaidi ya pleasure. Mungu ameweka mfumo ile ya kufanya tendo na kuzaana ili kuweza kuseal konsepti ya fatherhood, konsepti ya ubaba, ili wewe ukifumba macho ukisema hivi, Baba, katika jina la Yesu uwe angalau una picha ya kile kitoto chako nyumbani kinachokuamkia asubuhi, shikamoo baba. Kwa hiyo kuna mambo let's say, mimi ni mzazi, kwa mfano mimi ni mzazi na na watoto wangu nyumbani, watoto wangu wa kuzaa na watoto wangu kwa hiari, watoto wangu wa kiroho wengi tu, ambao ninawapa vitu, watu wa Mungu, kulingana na levo ya mahusiano yangu mimi na wao. Kwa hiyo kuna vitu wewe ukishajisogeza sana na Mungu ndio maana Ayubu ishirini na mbili ishirini na moja anatuambia ve. Msikilizeni watu wa Mungu, mjue sana Mungu, inakusaidia kuwa na amani. Kwa nini? Ukishamjua baba yako unapumzika. Mimi mtoto wangu kwa mfano, watoto wangu ambao nimewazaa wa kimwili, ndugu zangu, niwaambia ukweli, hawaombi ada wakiwa wamepiga magoti, mama Shalom, mama yangu Neema, mimi ni wanda, taomba ada wala kusema huu ni usiku mama Je, tunakula wali au ugali? Mama, leo kuna dina? Hapana. Mimi na watoto wangu watatu. Wanikwaze wasinikwaze wataenda shule. Nalipa ada yao. Wanikwaze wasinikwaze wanakula uziku. Wakati mwingine wana mess wanakosea, lakini kwa kuwa ni watoto wangu na, wa, na walinda wao na wadifendi wao simdefendi dada wa kazi. Sio kama un, un, un, unanipata au usingizi unakusumbua? Na msimu huu tumekubaliana hatuamshani. Msimu huu ukilala na kamvua haka, tuna maduveti ya bure hapa studio. Unatuma tu meseji kwenye namba unazoziona hapo, tunatuma duveti, unalala. Kwa hiyo mahusiano yako wewe na Mungu yanakusaidia kujua ni kiwango gani Mungu anaweza akanisaidia. Mtu wa Mungu, ukianza kuomba tu bila kujua unayemuomba ni kama vile mimi mtu aje stranger hapo aniambie mama mchungaji, kwa jina la Yesu naomba elfu kumi. Mtamwambia embu kwanza emtulia, wewe ni nani? Haleluya, bwana asifiwe. Kwa hiyo sitamani msimu huu uweze kuweka uwekezaji kupitiliza kwenye kupata vitu na mahitaji yako. Sisemi vibaya no, no, no, no, no. lazima uwe na mahitaji, tutaomba nini sasa, lakini lazima ujue naye muomba Nimetoa pa mfano mdogo kabisa. Hii habari ya kuitana baba na baba na baba na mtoto kwetu sisi, Mungu ameweka hii mifumo ili juu ili tuwe na assurance, ili sisi tujue kwamba tunamuomba Mungu kwetu kama baba sasa hawezi kuwa baba mshikaji, baba ambaye tuna develop mahusiano naye, na ndiyo maana mission inahamasisha watu wa Mungu tujipatie, maarifa, tusome. Tukisoma hivi, uh, tukisema hivi, let's read these books. tusome maandi, uh, vitabu hivi ambavyo mtumishi wa Mungu ameandika. it is more than boosting sales, ni zaidi ya hapo. Tunatafuta kwa kadri ambavyo Roho Mtakatifu anatusaidia, tunatafuta watu wa Mungu. Mbona hawapokei, okay? Mbona wapokie kutoka kwa baba yao? Basi angalau tutafute alternative ya kuwasogeza hawa watu kwa baba yao, ili iwe rahisi. Nimekupa hapa mfano, hata kuna watoto wangu wengine wa kiroho hawawezi kuniomba mimi mahitaji mara mbili. One call nimeshajibu, one call nimeshajibu. Unajua kwa nini? Kwa sababu ya mahusiano. Tena ni kwambia mahusiano sio temporary. Huwezi kuwa unanipanga na kunitega mimi temporary utegemee nitakwenda na wewe umbali mrefu. Hapa katikati kuna loyalty lazima tupimane. Kwa, kwa, kwa muda gani umetembea na mimi? Mimi na wewe tumeenda umbali gani? Tumevumiliana na kuelekezana kwa mambo mangapi? Likewise, sasa kwenye mambo ya rohoni huwezi ukasema mchungaji, mimi siwezi kuomba hapa yote nikuwa na kujibu swali, siwezi kuomba ikipita dakika tano, dakika kumi, siwezi kuomba ah, pumzi imekata, sina prayer point. No, kila mtu ambaye ni mtu wa kusech maarifa, haleluya! Kila mtu ambaye ni mtu wa kusoma neno la Mungu, prayer point anazo yes. Kwa hiyo haianzi kuomba kwanza Huanzi kuomba, unaanza kusoma neno Mungu huwa anasema nyakati zote. Mungu ni nani? Mungu ni mkusanyiko wa maneno yake. Mtu ni nani? hata Mamapiti mtu akusa, Mamapiti nani wezi kusema leo kapiga zile za white, nani white gamet, Mamapiti ni mtu wa white. No, Mamapiti ni mkusanyiko wa maneno yake. Yaani kuna mtu akiongea mahali unajua kabisa huyu anamsikiliza mama piti. Hata akiongea sentensi nne tano mimi najua huyu mtu anisikiliza. Kwa hiyo mtu ni nani? Mtu ni mkusanyiko wa maneno ambayo anayaongea kila wakati. Mungu ni nani? Mungu ni mkusanyiko wa maneno yake. Ukitaka kumjua hivi alivyosema jamani, bibi anatuchanganya hii. Hivi alivyosema mjue sana Mungu ili uwe na amani alikuwa anamaanisha nini? Alikuwa anamaanisha soma neno. Hiki ndicho alichokimaanisha. Soma neno la Mungu, hapa ndipo unapoanza kumjua Mungu. My friend at home, msimu mpya kabisa wa Mission 46. Do you have your Bible? Ah, ninayo, nimedownload. Sio rahisi kusoma Biblia kwenye simu, sio rahisi hapa. Ili mimi niweze kuconcentrate, lazima kwenye simu yangu hapa niweke kindege, na hata ibada ikisha nikikitoa tu kile kindege, hundreds of messages. Kila wakati mtu analalamika, mama pitie mimi anijibu message, hata wewe ni shahidi jinsi inavyonichukua muda kujibu meseji zako, sio kwa sababu sitaki, meseji ni nyingi na si mimi nao zaidi ya moja. Kwa hiyo, nikisema hivi mjue sana Mungu, tusome Ayubu 22 mbili mstari wa ishirini na moja. Fungua pamoja na mimi yes. Ayubu 22, mstari wa 21, mstari wa 21. Naamini na watu wa Mungu tuko vizuri kabisa na tunasikika vizuri. Sante sana. Ayubu sura ya ishirini na mbili mstari wa ishirini na moja, moja. Biblia inasema hivi: mjue sana Mungu, sio zijue sana hali zako, sio ajue sana mapito yako changamoto yako, sio hata mjue sana mai wako, mjue sana Mungu mamchungaji, na mjue, na, nafanyaje kuweza kumjua sana Mungu? You read his word. Unasoma neno lake kwa sababu mtu ni mkusanyiko wa maneno yake mengi anayoyaongea kila siku na kila wakati. Kwa nini Mungu ametuandikia neno lake? Ili tuweze kujua. Tunapoanza kumtafuta tunaanzia wapi? Read his word. Soma neno moja. Pili, soma vitabu ambavyo watumishi wa Mungu wamekuandikia Ninajibu maswali mengi kwa mara moja, kabla sijapiga hatua kubwa sana leo. Kwa nini mtu mwingine anasema hivi? Mamchungaji, embu nisaidie tu umuhimu wa kusoma vitabu. Kwa mfano mbele yangu hapa nina kitabu, mbele yangu hapa nina kitabu kinaitwa Christians in the Business World na naamini ndugu zangu wa studio hapa wamenisaidia kuweka namba zetu za mawasiliano. Hichi kitabu kinaitwa Christians in the Business World, yaani Wakristo katika uh, ulimwengu wa biashara. Kusoma Bibilia inakuwa hivi, Bibilia ina kitabu cha Mwanzo mpaka Ufunuo. Kuna wakati mtu wa Mungu hujui nianzie wapi. Let's say umesema hivi, acha nianze kusoma Mwanzo. Ukianza kusoma Mwanzo ukifika tu Mwanzo sura ya nne, niamini mimi umesahau sura ya kwanza ilikuwa inasemaje. Kwa hiyo vitabu hivi apart from giving us maarifa vinatusaidia kusoma bibilia. Mtu yoyote ambaye ni msomaji mzuri wa hivi vitabu ni msomaji mzuri pia wa bibilia, kwa sababu utasoma let's say, kwa mfano hapa nimefungua tu nikaenda moja kwa moja mstari, uh, nikaenda kwenye page, nikaenda kwenye ukurasa wa mia moja na moja. nikakuta pale uh, kinazungumziwa habari za Yusufu na, na namna alivyoweka akiba, lakini wametoa reference ya Bible, ameweka pale mwanzo sura ya 41 kuanzia mstari wa ishirini na nane mpaka mstari wa 45 kwa hiyo ma, ma, ma, ma mafundisho au maarifa yanayopatikana kwenye hichi kitabu Christians in the Business World. Nikiwa nasoma hichi kitabu ndani, kwanza ninapata maarifa mimi kama Mkristo mfanyabiashara, faida ya kwanza. Lakini faida ya pili nakutana na verses mbalimbali mbali. kwa sababu hii ni Mwanzo sura ya 41, hata ukianza leo kusoma Bibilia, huwezi kufika wewe Mwanzo sura ya 41 leo. Kwa hiyo kwa kusoma hivi vitabu randomly inakufanya ku, ku, uh, kufahamu different chapters kwa mara moja, kwa sababu hapa utakutana na Mwanzo 41, ukienda nyuma kidogo tu utakutana na uh, Yohana sura ya kwanza mstari wa nne na watano. Kwa hiyo unaikuta hivi at the same time, vitabu vinatusaidia kuweza kukata kukata cross vitu vingi kwa mara moja, yani tunapata maarifa na tunasoma bibilia hapo hapo kwa mara moja. Haleluya. Uh, kitabu cha Ayubu sura ya ishirini na mbili mstari wa ishirini na moja, Biblia inasema hivi: mjue sana Mungu ili uwe na amani. Kwa hiyo ukiwa unasoma sana hivi vitabu, ukiwa unasoma sana neno, vinakusaidia kuwa na amani kwanza. Amani inatokea wapi, ma mchungaji? Amani inatokea nikishakuwa namjua mtu nayemwomba ndio maana mimi watoto wangu pale nyumbani wana amani. Hawajui na kiasi gani benki, hawajui na kiasi gani kwenye simu, hawajui na kiasi gani mfukoni, lakini there is this assurance kwenye mioyo yao, kwa kuwa huyu ni mama ana kila kitu, kwa kuwa huyu ni baba ana kila kitu. Bwana asifiwe sana. Kwa hiyo unavyomjua, step ya kwanza ya kuweza kupata maombi ya majibu yako kwanza ni kumjua unayemwomba, uwezo wake. Mungu ana uwezo wa kunipa nini, kunipa nini, mpaka wapi, lakini ili kupunguza mipapatiko, na ndio maana kwanza anakupa amani. Wengi sisi waombaji hatupati majibu kwa sababu hatuna amani, resti ya imo ndani amani haipo, nikana kwamba tunaomba Mungu akupapasa, hujui kama atajibu au atajibu hivi. Mungu atanipa au atanipa hii huduma? Nita, nitafanya au sitafanya? Hii ndoa nitaachika nita au bado nipo? Huyu bwana huyu atanioa au anandanganya? Hii biashara nimeanzisha mwaka huu, hili kampuni nimelianzisha mwaka huu, litadumu au litadumu? Mioyo yetu imejaa mashaka, mioyo yetu imejaa mashaka, mioyo yetu imejaa ime wasiwasi. Na Biblia inasema hivi, yoyote mwenye mashaka mwenye wasiwasi wasi. Hey. Biblia inasema hivi asidhanie, give me that verse, asidhanie kwamba atapata chochote kutoka kwa Mungu. Yani hata usidhanie. Kwa hiyo Ayubu sura ya ishirini na mbili mstari wa ishirini na moja biblia inasema hivi mjue sana Mungu ili uwe na amani, ndipo ndivyo mema yatakavyokujia. Kwa hiyo kumbe, inaanza kwa kumjua kwanza Mungu, halafu mjue sana Sio mjue kidogo, mjue sana, mjue sana. Unajua maana ya sana, diligently, bidii, kufanya jambo lile lile kila siku bila kuchoka, bila kusukumwa. Ninasoma vitabu wakati watu wote hawanioni, ninasoma vitabu wakati watu wananiona ninasoma hii bibilia watu wakiwa hawanioni kabisa. Comfortably, naweza nikaenda kwenye simu yangu nika switch on kindege nikakaa one hour reading the Bible comfortably. Watu hawanioni. Ndio maana ya kumjua sana Mungu, maanake unaweka effort, unaweka bidii. Nasema, inasema tangia enzi za Yohana Mbatizaji, ufalme wa Mungu unatekwa na wenye nguvu, sio tu nguvu za kupigania injili. Ah, nisikilize. Yesu anaokoa. No, hata kusoma neno. Do you know, hakuna vita ngumu duniani kwa muamini na muombaji kama kusoma neno. Kuomba ngoja niliwashe hapa, utasikia vyuma hapa, hiyo rahisi, lakini mwambie tulia. Sasa leo soma kitabu cha Nehemia sura ya kwanza mpaka ya tano tu ni kujikuna tu <coughs> miayo. ah! ah! Shida, vita kubwa Shetani anapambana na watu wa Mungu usiku na mchana, wasisome neno, wasiwe na taarifa za anayemwomba. Ni kitu kigumu na kitu kibaya. Give me that verse nayoitaka, Yakobo sura ya kwanza. Fungua pamoja na mimi, Yakobo sura ya kwanza kuanzia mstari wa tano. Yakobo sura ya kwanza tuanze mstari wa tano. Najua niko spidi yaandike ma maandiko haya pembeni, baadaye kipindi kikiisha, kabla ujalala, unayapitia tena. Tumesoma Wakorinto wa pili sura ya tano mstari wa kumi na saba tumesoma Ayubu ishirini na mbili um, ishirini na moja Hapa tupo kwenye Yakobo sura ya kwanza mstari wa tano Biblia inasema hivi, lakini mtu wa kwenu akipungukiwa na hekima, na aombe dua kwao. Ukipungukiwa na hekima, dawa kaombe koma aombe dua kwa Mungu awapae wote kwa ukarimu wala akemei, naye atapewa. Garantii, garantii kabisa, ukiomba unapewa. Tunasoma Yakobo sura ya kwanza mstari wa tano, mstari wa sita, inasema hivi: ila na aombe kwa imani pasipo shaka yoyote, maana mwenye shaka ni kama wimbi la bahari lililochukuliwa na upepo na kupeperushwa huku na huku. Mstari wa saba. Maana mtu kama yule asidhani ya kuwa atapokea kitu kwa Bwana, asidhani. Ndo neno linalonitishaga asidhani yani, don't you dare even think Mungu atakujibu. Kwa nini? Mstari wa sita anasema hivi, ila aombe kwa imani pasipo shaka. Na awezaje kuidevelopu imani yangu ma mchungaji, nawezaje kuomba bila mashaka? Kwanini una uwezo wa kumuomba mai wako? hiyo bukuteni moyoni mwako, una assurance huyu. elfu kumi anayo, akini nyima amini nyima tu uchoyo, ile elfu kumi anayo. Kwa nini? Kwanini una uhakika? mimi hapa kwanini mtu ananiambia mama, pitisha? Lo, mama, nisaidie kodi ni laki mbili tu, namwambia, kwanini umeeka tu? Maanake unaamini ninayo, si ndio hivyo. Kwa hiyo mtu yote ambaye anaenda kumwomba Mungu ni lazima aamini kwamba Mungu yupo na anaweza kumpa. Sasa ni kuwazishe, kama humjui unayemwomba, utakuwa na mashaka tu. Kwa hiyo kuomba akusaidii kabisa. Achana na habari za kuomba kwanza kama humjui unayemuomba, unayemwomba kama humjui unayemwomba, utaomba kwa wasiwasi. Ndio maana nasema hivi, kabla hatujaanza kuliamsha juma hii, tunaliamsha vizuri kabisa. Amka na Mamapitina, nitakuwa sina mambo mengi, ni ves na maombi, ves na maombi. Lakini kabla hatujaomba, tunamjua tunayemwomba yoyote. Mi natoa mfano kwa watoto wangu iliwe rahisi kuelewa, rahisi Ha? mtoto wangu kuniambia hivi, mama, naomba ninunulie kitu fulani, ninunulie mdoli, ninunulie sijui nini, ninunulie nini? Kwa sababu anaamini hiki, mamaangu anaweza kunipa. Je, unapoenda kumwomba Mungu, unaamini Mungu anaweza kukupa? Naamini. No, imani huja kwa kusikia, imani haiji automatic tu. No, lazima kuna kitu kikusukume sana uamini. Soma neno la Mungu. Huwezi kumwomba usiyemjua, utadauti tu, utadauti tu. One of the reason kwa nini sisi maombi yetu hayajibiwi, doubts Mashaka, pressure. The tension is too high. Tukiwa tunaomba tuna wasiwasi, atatupa kweli au atatupa? Hii ndo anayo au unaachika? Huyu mwanamke anikimbii kweli? Anaona vimacho kama vyenyeka, anakimbia huyu. Yaani kila saa una wasiwasi, hata ukiwa umemaliza kufunga duka lako pale Sinza au kaliako full of Worries. Unafunga, unakagua mara mbili mbili, huna uhakika kama Mungu atakulindia mme wako, huna uhakika kama Mungu atakulindia mke wako, huna uhakika kama Mungu atainda biashara yako. Why? Kwa sababu unamwomba Mungu ambaye humjui, Mungu wa story. Na Mungu wa story mgumu, kwa sababu asipokujibu tu jambo moja, ndio yeye anasema hivi, utapiga hatua kurudi nyuma. Take it as a challenge. Mimi anasema hivi, soma neno kama unashindana, soma neno kama una mtihani kama vile ambavyo unasomea una yuhii au una nekta. Mbona mkiwa na, na nekta, mtu mpaka anaweka miguu kwenye beseni na bado anapata zero? Aunge lala tu aunge lala mtu akiwa na nekta. Ah, watu wako siriasi na vitu vya kipuzi vitu ambavyo haviwasaidii. Kwa sababu nikikwambia umemaliza digrii ya kwanza ya pili, how are you, unauza nguo za ndani kweli? Umemaliza ada ya wazazi wako na makochi yetu pale UD, ili kutuuzia nguo ambazo tunazo, kwa sababu nguo za ndani kila mtu anazo. Nani hana nguo za ndani? Mpaka sasa hata hata wapuzi sana wana wana wana nguo za ndani. Lakini hata kimoja katika vile ambavyo ulikuwa unaloweka miguu yako, naloweka miguu haitoshi, unafikiri nguo je? Kwa unaweka na mkono, yani miguu ipo kwenye beseni na mkono upo kwenye ki, ki, uh, ki, ki, kinini kama kikopo cha kuogea kwa alikuwa akishtuka na unakusha bado, kuna wale bado analala, yani mguu upo kwenye beseni, mkono upo kwenye kopo, dadeki na analala. Mbona kwenye mambo ya Mungu ausemi hivi? Leo haa, leo ah, leo hapana. Leo naweka miguu kwenye beseni mpaka nimalize kusoma kitabu, kia, kitabu cha Ezekiel. Leo nataka nijue ni kitabu cha Nehemia kinahusiana na nini. Kuna vitabu huko vifupi vifupi tu. Ruth ina chapter nne tu. Esther chapter kumi na mbili tu vitabu, yani una uwezo wa kusoma uh, let's say kwa mfano kitabu cha Esther ndani ya two hours umemaliza. Uh, Ezra, Ezra ina sura kumi tu. Nehemia ina sura kumi tu, una uwezo wa kuweka miguu kwenye beseni ukasoma. Why? Kwa nini usome neno? Ndio maana majibu huna, lakini kuna vitu ambavyo havikusaidii. Ah, shule ulikuwa unatia mkazo prepo, wewe ndo wa mwisho kutoka, na bado ukapata zero. Saizi unauza nguo za ndani, tunazo. Unauza mawigi, tumenyoa, hatutaki. Nauza mavipodozi kutoka Kongo, hatutaki, sahivi ni mana tunapaka mafuta ya nazi. Eh. Basi nauza kava za simu, hatutaki kava simu zetu tunashika bila kava. Basi nauza peni, hatuandiki, tutaandika notisi kwenye simu. Unaona, ndio maana unaona kila biashara unayoanzisha ina vita, ina vita. Mungu anakunyima mafunuo, na hakuna kitu kigumu kama Mungu kumnyima mtu mafunuo Maanake unanyimwa ku progress na mafunuo, huwezi kuyapata ukiwa umelala. Mafunuo unwa, unayapata wakati unasoma. unasoma kitabu cha Ezra, unasema Ezra akainuka akajenga. Aa, lakini kabla ya kujenga hapa akafunga kwayo, inabidi nifunge Mungu o, a, nikiwa nafunga siku tatu hizi kavu, Bwana nisaidia nitoke na, na wazo kama idea. Mama mchungaji amesema vinguo za ndani wote wanazo, se hatununui no, no, tena kwa sababu ni nani ambaye nguo yake ndani inachanika kila wiki? watu wanazo nguo za elfu mbili na ishirini na tatu wanafua makini sana na omo multi-active, chik, chik, chik, chik, anakafua An anaanika. Kwa hiyo watu wana pants za elfu mbili na ishirini na tatu. Unacheka kili unajua ulichokivaa ni cha muda sana, unacheka tu utafanya, kwa sababu kwa sababu inabidi nicheke ili nionekane kwamba labda nimenoa mpya, lakini mimi na wewe ni mashahidi katika vitu ambavyo watu hawanunui ni nguo za ndani cha muda sana vya anaviwekea ana tu maomo mengi sana na masabuni mapya na e, tu anasema nahisi kama kuna vijidudu, anapiga pasi nguo za a atna nguo za ndani mpya kutoka Uturuki. Jamani, jamani, wateja wa wangu wanasema hivi tunazo ashanga basi a nibadilishe mawigi. Tuna mawigi kutoka Madagaska. Hata kama una komwe wigi linashuka lina uwezo wa kufunika komwe lako. Wananyoa, wanasema sisi wote niamka na mamapitii, mamapitii daihadi tunanyoa. Unasema sasa, nameuzia nani mawigi okay? unasema sasa okay, vipodozi. Wanasema hapana, vina kansa. Tuna paka mafuta ya nazi na nazi tunakuna wenyewe, tunaziweka juani, zinapata jua mpaka zinatoa mafuta, tunapaka. Unasema sasa, sasa niuze makava tu ya simu. Wanakata wanasema no, simu hizi ni nzito. Infinix haihitaji kava. Kiona mtu ananua kava ya Infinix. <laughs> <laughs> kava ya Infinix anataka tu kutuchosha. Infinix haihitaji kava. It is very strong <laughs> <laughs> <laughs> <laughs> sijui si nini azihitaji kwanza, unalinda nini? kwasababu kava kazi yake ni kuit sim ki kidondoka sim mtu ya <laughs> ila, siwezi kuwa mimi na simu ya lakimbili nanusu kama unao, lakimblaakamaunaola anasema ni simu ngumu hazihitaji kava, unasema sasa, okay. niuze notebook, mama anapenda sana kuandika notebook na peni. Ninazo notes, naandika kwenye simu. una unawaza mbona, kila biashara kila nayoanzia ni kama, ni kama gundu tu. Nasema okay, basi niingie idara ya vyakula, nikaange karanga za mayai. ndo wako kwenye diet, wanasema hivi tunapungua, Overweight na tunasikia sijui na kimbunga kinakuja, tunajiweka tayari kukimbia, tunapungua kwa unashangaa, kila biashara unaoanzisha ina obstacle. Unajua why? Hujaipata kutoka kwenye inspiration ya Holy Spirit. Read the word, soma neno, neno la Mungu lina kila kitu get sometime effort ile, ile unaweka kwenye kujiwekeza, mambo mengi sana, mimi najua sometimes naenda kutengeneza kucha. Rare, naweza kuspend 3 hours kucha tu na nikirudi, hata mai wangu anasema, mbona umepaka rangi ya pinki? Mama Wanda, nafikiri wakurudie. <laughs> Wow. Waambie nataka rangi ya maziwani. Ah, ah, mbona nilijiona kama nimependeza? Saa amna kawaida, wakupakea maziwa, unarudi tena kwao. Mtu anaweza akatumia 3 hours facial treatment. Sometimes unaenda kwenye maspaa masaa matatu na umekaa tu, wala, wala, wala haikusumbui. Unaenda, unaenda kutengeneza kucha masaa mawili matatu, pia uko sawa tu. Unaenda kunyoa kunyoa mpaka aweke hii weini, kazi bila saa moja na nusu stoboi, na kuwa nimekaa tu. Kwa nini inapofika kwenye kusoma vitabu ndo uanze kujikuna? Ndo maana nakuambia hivi, hakuna vita ngumu watu wa Mungu wanaokutana nao kama vita ya kusoma neno la Mungu, ni ngumu sana ni ngumu sana. Shetani wakati mwingine anawaacha waingie kwenye makusanyiko, wapige kelele pamoja na wengine waombe tu maombi sawa na watu wengine, lakini muda wa, wa utulivu wa kusoma neno shetani anawakatalia, anawanyima nafasi, hakuna ari hakuna shauku hamu ile ile ulionayo ya kukimbizana kutengeneza kucha kutinda nyusi na nyusi zenyewe hizo zimeisha. Kwa hiyo inabidi wakuwekea artificial mwingine. Kope hamna kabisa, wamepigwa na upepo Dodoma, baridi zimeisha. Wanakuja watu wana inseti kope moja moja moja moja moja moja moja, unakaa macho, anatoa machozi. u mchungaji unajua, na alikuwa kijani, nikabandika kope siku, machozi akatoka, nikasatoa Siwezi kulia kwenye maombi na kulia hapa. Chomoa mama, nakumalizia nikaambia, katika jina la Yesu chomoa makope yako, machozi yanatoka. Sasa, siwezi kuwa nalia usiku nalia na mchana, kwani hizo kope dada unanibandika bure, amna mami, you know wait, nikaambia, haiwezekani. Kwa hiyo unasubiria muda mrefu sana watu wanakutengeneza, shika. Sasa neno soma soma, neno dakika tano tu huwezi, imeshindikana. Ni vita kubwa ambayo tunapigana usiku na mchana, na ndiyo maana nimesema hapa, mtu wa Mungu, kuanzia enzi, since enzi za Yohana Mbatizaji mpaka leo, ufalme wa Mungu unatekwa na wenye nguvu. Sio nguvu tu za kufukuza mapepo, hata kusoma neno la Mungu inahitaji nguvu. Train yourself, force yourself. Kama ambavyo hii mifano yote nimeitoa unacheka tu, lakini hii mifano yote ambayo nimeitoa ikuonyeshe kwamba kama una uwezo wa kuweka uwekezaji kwenye mambo mengi sana yasiyokusaidia. Umeweka uwekezaji shuleni, hakuna kazi unaoifanya saizi. Biashara inayokuingizia kipato saizi haihusiani kabisa na mikesha yako ulikuwa unakesha sekondari, haihusiani kabisa na mikesha ulikuwa unakesha chuo. Unaweka miguu kwenye beseni, unakaa karibu na Una, una, unaweka peni katikati ya juu na jicho linakaa hivi ili usome. Ukiweka the same effort kwenye usomaji wa neno. Mimi huwa nasoma neno kama nashindana, nasoma neno kama na mtihani, nahakikisha wiki hii kitabu fulani hiki lazima nikimalize. Nasoma neno kwa neno, paragraph paragraph, kwa paragrafu. I have uko ukwa different versions, ah, vesi hii kwa version hii imesemaje? version hii imesemaje? version hii imesemaje? mpaka nikipate kile Mungu anachokisema. Bila kumjua Mungu huwezi kuwa muombaji mzuri yes. Haleluya. Amen. Haleluya. Amen. Mission for six. Read the word of God. Soma neno la Mungu bila kusukumwa, bila kutiwa moyo katikati ya ratiba zako nyingi, hata yaani, unajua ukiwa, mimi nimewahi kuona mtu ndani ya mwendokasi anaangalia movie ndani ya mwendokasi, kachomeka earphone, anaangalia movie. Nikasema ningeweza kufanya the same ndani ya mwendokasi, nikachomeka, nikasikiliza Biblia audio, kwa sababu siku hizi mpaka kuna Biblia. Siwezi kusoma, ulitoroka la tatu, kufika la tatu ukagraduate. Kwa hiyo kuna maneno bado hauja master, huwezi kutofautisha. Nikikwambia hapo andika vyombo, unaandika kitu kingine kabisa. mnasukumo <laughs> Kuna siku moja nikamwambia msichana wangu mmoja, huwa anakuja nyumbani kunisaidia kazi. Nikamwambia, embu angalia jikoni, niandikie mahitaji ambayo ya <laughs> akaandika, akaandika, then wakati nataka kumpa fedha aende sokoni, baba akasema hivi, embu soma alichoandika kwanza. Nikasoma <laughs> ameandika hivi <laughs> jaja Bwana <laughs> <laughs> Yesu <laughs> <laughs> Tugu. Yegere. Sichana wangu nampenda sana, huu anakuja nyumbani bila kumtuma, utakaona tu asubuhi, "Hey, salamu mama, kuna kazi ya kusaidia?" nikaambia wao, Sasa leo mwanangu, embu andika, ingia jikoni pale, angalia kwenye friji vitu ambavyo hamna niandikie, kaandika chap chap. Sasa nikupe, ukimbia hapo sokoni niletee. Basi akasema, no, simpe kwanza hela, soma nini na nini hamna kama mtoto ambaye anajifunza kuongea jaja yani nikamwambia msamani sasa hii ni jaja mama hiyo ni nyanya nasema iy ingia kaandika tuguu nikasema hii ni sio kanulia mitishamba hii nikasema mama hivyo ni vitunguu nikasema alright alipofika kwenye jegere nikasema basi <laughs> basi sisomi tena, nenda kanunua ya mahitaji kwa lakini samani njegere nje. Yani, kwa hiyo uwekezaji ambao tunauweka au tulikuwa tunauweka kwenye mambo mengi sana yasiyotusaidia ni uwekezaji huo huo, mtu wa Mungu ji train, ndio maana nasema hivi, ufalme wa Mungu unatekwa na ne nguvu, manake put effort, weka nguvu, jitengenezee wewe mwenye force yourself, jilazimishe. Ndugu zangu there is no option, yes. Hakuna namna. Nyee ni watu wangu, nimeamka saa tisa hii kuwahudumia, manake na wakubali sana Nawapenda sana, siwezi kuamka asubuhi tukaongea mambo ya kipuzi, kwa sababu anaamka usiku ili atuchekeshe nao, kwa sababu ungekuwa hata kucheka, maisha yako yenyewe yanachekesha kuliko mafundisho yangu. Ukiamua tukufanya analisis ya maisha yako utagundua yanachekesha kweli kweli lakini naamka usiku ili kukwambia mtu wa Mungu, tufanye mambo ya msingi kwanza, kabla hujaweka mahitaji na vipaumbele vyako vingine, taka kujitengeneza wewe kama wewe na kujitengenezea, muimarishe mtu wa ndani, na mtu wa ndani anakula sawa sawa na mtu wa nje anakula. Neno ili neno hili ni chakula. Ezekieli tatu be nasema, mtu wa Mungu kula gombo Kula, yani kula ili neno la Mungu kitabu cha Ezekiel anakwambia, kula, yani unavosoma neno uwe kama mtu anayemega tonge la ugali anakula. Eat the word. Eat the word. Tenga muda katikati kati ya ratiba zako nyingi za siku hiyo zisiokusaidia. Nilikuwa nakwambia, nimewahi kuona mimi mtu ndani ya mwendo kasi anaangalia movie. Juzi, a very strange thing happened. Tulikuwa uwanjani. A true story. Tulikuwa uwanjani tunafanya ibada ya Pasaka kama kawaida yangu lazima nifanye doria, natembea hapa na pale, watendakazi wanaendeleaje, katika pitapita, na wakuta baadhi ya watu waliokuwa wametuletea aina fulani ya service pale, wanaangalia mpira. Yani sisi tuko ibadani, mtumishi wa Mungu yuko kule mbele anafundisha, alafu wenyewe timu iko hapa nyuma inasaidia ina, ina ninawastai kwa sababu <laughs> haya imetuletea aina fulani ya service pale uwanjani, halafu kiongozi wao yuko na simu, ametune in mpira, anaangalia mpira wakati ibada inaendelea. Kwa hiyo kabla sijamaendiloo mtakatifu akaniambia, si the way watu na vitu vyao wanavyovipenda katikati ya ibada watu wanaimba na kucheza eh, wanamshangilia Mungu. Ni siku ya Pasaka jamaa. Watu wazima, seukili ni vitoto vidogo, watu wazima wanavitendea kazi vyote vya kiutu uzima, wameweka simu namna hii, wanaangalia movie, mpira. Roho Mtakatifu akaniambia imagine, imagine. Kwa hiyo hata mtu akisema hivi, sina muda wa kusoma neno, ni mwongo Mtu ana uwezo wa kushikilia bomba hivi kwenye mwendo kasi akiwa anaangalia muvi ya Kiitaliano, na ni mtu tu kutoka Makete, hajui Kiitaliano kabisa, haelewi chochote. Lakini ndani yake, moyo wake umejaa shauku ya kutaka kuangalia watu weupe wakiongea juu ya mapenzi yasiyo ya ukweli, anawaangalia. Unajua, ukiwa unaangalia muvi na maigizo, unakuwa unajua kabisa, hapa wanadanganya. Hours. I nalikuwa kijana, my friend. Can give you links. Mwingine akipata tu mahoka anasema jamani, leo kuna movie gani nzuri ya kuangalia huko. Watu wanampa, angalia hii angalia hii, watu wana muda na vitu visivyowasaidia. Tusipojali wokovu mkuu namna hii ye. Yes. unamwombaje Mungu usiye mjua? Ndio maana upati majibu, ndio maana upati majibu. Mjue sana Mungu ili uwe na amani. Amani inatokea wapi? Amani inakuja pale ambapo unamuomba unayemjua. Yani mimi nikishajua, kwa mfano, kuna vitu hata siwezi kufunga na kuomba kumwomba mai wangu, najua tu nikimwambia pasta naomba uteni hata niuliza hata wanini atachomoa atanipa, najua nayo. Kwa hiyo mtu wa Mungu, kuna mambo ambayo kwa baba yetu isingekuwa hata shida hivo, habari za kuumwaumwa, kukosa fedha, huna kazi. Yani kuna vitu ambavyo hata kwa Mungu usingeongea mara mbili, kama vile ambavyo wewe mtoto wako nyumbani haongei mara mbili. Mama samani, tunakula dina, tunakula dina, kweli usiku Unajua tu dada, ni saa mbili, wape watoto chakula. Ni nani hapa katikati yetu ambaye ananiangalia mimi usiku wa leo, ambaye mtoto wake ana mbegi kumlipia ada? Wengine tunakopa kwa ajili ya watoto wetu tuwalipie ada mwingine mpaka sasa hivi mtoto wake ajaenda shule, anada, anasikitika, anafight, anapambana. Nikisema hapa mtu maombi yako yeye, yeah, yeah, hilo ndo ombi lake. Kwa hiyo mtoto wako huko alipo ame relax, anajua mama baba is working out, so long as ni mamangu atafanya tu namna ntapata ada, so long as huyu ni mamangu tutakula tu hapa nyumbani. Na ndo maana kipindi cha mwisho kabisa ambacho tulifanya kabla tuenda likizo, nikasema hivi, lazima tuwaombee watu wa muhimu wa maisha yetu. Mtu akikosa mzazi, mtu akikosa baba, akikosa mama, awe wa kiroho au wa kimwili, ni pigo, ni shida, ni changamoto, kwa sababu zile zinamnyima basic needs. Ni kama vile mtu akikosa Mungu. So mtu wa Mungu, asubuhi ya leo almost kuna kucha, sasa nitoe wito huu mkubwa, kabla hujaomba jua unayemuomba. Yes. Na, na, natumia muda mrefu kutengeneza mahusiano ya wewe unayemuomba wewe tu ndio unasema, ah kumpata Mheshimiwa Rais ni kazi, hawezi kunisaidia jambo langu hivi. Lakini unajua kuna simu ambayo ikipigwa kwa Mheshimiwa Rais anapokea mara moja, bila mawazo. Inategemea na mahusiano. Kwa hiyo jaribu, piga hatua, fanya zaidi ya kujaribu, tengeneza mahusiano yako sana na Mungu ili uwe na amani ili uwe na amani. Ndio maana hata kama kwenye Wafilipi nne nne Biblia ikisema hivi furahini, katika Bwana, ah ah ah, tena anasema furahini. Inakuwa kwako kufurahi, furahi inaanzia wapi? Huwezi kumfurahia usiyemjua. Ukiambiwa furahini katika Bwana, lazima mi nawe tukubaliani, Bwana unamjua. Yes. Unajua matendo yake. Haleluya. Unajua anachokifanyaga. Ukimwomba tu mara moja unajua huwa anatokea. If you you don't pray, uh, if you don't read the word, hata kuomba kwako kunakuwa kwa mashaka. Na tumesema hapo kwenye Yakobo. Yakobo sura ya kwanza mstari wa tano. Yes. Lakini mtu wa kwenu akipungukiwa na hekima, na aombe dua kwa Mungu wote. Kwa hiyo tumepewa nafasi ya kuomba tena, maombi haya yana garantii. Biblia inasema hivi, awapaye wote kwa ukarimu, wala hakemei naye atapewa, ila na aombe kwa imani <clears throat> pasipo shaka yoyote, maana mwenye shaka ni kama wimbi la bahari liliyochukuliwa chukuli na upepo na kupeperushwa huku na huku. Saba inayonitisha, maana mtu kama yule ambaye mwenye mashaka na wasiwasi, asiye na imani, Biblia inasema hivi asidhani ya kuwa atapokea kitu kwa Bwana. Asidhani asidhani, ntawezaje sasa unaweza kwa kuanza kwanza kusoma neno. Lakini hii bibilia ni kubwa, nipe njia nyepesi kabisa ya kusoma neno. Find, eh, uh, kwenye maisha yako unasumbuka na jambo gani? Mahusiano, ndoto, biashara? Find a book, find a book, the easiest way, the easiest way. Kwa mfano ndoto unazoota na uhalisia wake, mtumishi wa Mungu ah, pitia, ameandika kitabu hiki Wonderful book, Wonderful book, kitabu kizuri sana. Ndoto unazoota umelala usiku au umesinzia mchana ukaota ndoto then, ulivyomaliza kuota ndoto ile ndoto ikakupa concern. Kwa hiyo njia ya nyepesi ya kuanza kumjua Mungu ni kusoma neno lake. Ila ntasoma vitu gani humu ndani? Nianzie wapi? Nehemia, Malaki? Anzia kwenye kusoma vitabu, vitabu vinakusaidia kusoma neno. Ukishika kitabu cha ndoto hiki utakutana na vesi. Mi nimeshika tu hapa, uh, sura ya thelathini na tatu, nimekutana pale na Mwanzo thelathini na saba, Yusufu akaota ndoto. Kwa hiyo probably wakati una struggle how can I start reading the Bible, wengine wanatengeneza uh, reading manual, sawa ila njia ndefu sana. Find a place in your life, na struggle wapi? Leadership, find books for leadership. Na struggle wapi? ndoto zinanisumbua mimi, hata nikisinzia, na hata nakimbizwa na na, find a book. Humu ndani ya kitabu utakutana na verses. Ukiikuta verse, ukiwa unasoma kitabu, weka pause, tafuta ile verse kwa Biblia, soma. The easiest way ya kusoma Biblia. Haleluya, amen. kama ambavyo mioyo yetu ina shauku ina zeal ina misukumo ya ku, ya kujihusisha na mambo mengine hata yasiyotusaidia. Mungu atupe na sisi mioyo hiyo hiyo kwenye kulisoma neno lake. Na nimesema hii ni vita kubwa, ambayo wakati mwingine watu wa Mungu tumekuwa blinded, hata hatujui kama kusoma Bibilia ni vita. Do you know that? Even to read the Bible, we, unajua utaweka malengo ila hardly hardly utayatimiza we kwao should pray for the grace. Bwana Yesu nisaidie, neema yako, kabla sijakuomba mahitaji yangu wiki, give me the grace to read your word and understand. Nisaidie Mungu nipe neema. Mbona nikiambiwa niangalie movie? Unajua hapo sa, saa tisa hii saa kumi, kuna watu muda huu wapo disko na wasinzi. Ah, mama amna kule, kuna mziki kanisani, mtu yupo karibu na spika na mtumishi wa Mungu ana mtu hey, <laughs> unawaza mbona yupo karibu na spika, hasikii? Kwa hiyo spika na mziki mkubwa haumzuii mtu kulala, lakini saa tisa hii saa kumi watu wako disko na nikwambie, hawasinzii. Mtu asinzie disko, hawasinzii. Nyumba za starehe kusema amesinzia labda kama amelewa, sio kusinzia. Ila nyumbani mwa Bwana, nyumbani mwa Bwana. Sasa wewe ndo mwenyekiti wa wadada warembo wanaolala kanisani. Muda wa sifa ulikuwa macho, muda wa kwenda chooni ulikuwa macho, kununua visheti huko macho, kumbererea kwaya huko macho, mtumishi wa Mungu ashike Biblia, haya tufungue Waebrania tulale. Kanisa lina maduveti kumi na moja, yani yani, masikio yako yanasikia vitu vingine, maana kuna mtu analala mpaka unawaza. Unajua duveti, bwana, kuna namna inakutengenezea mazingira rafiki. Unawaza mtu anawezaje kulala kanisani? Sometimes, ni dharau kwa sababu na ndio mara juzi nilikuwa naongea na pasa nikamwambia pasa, nafikiri kanisa niko tutuweke vinyago. Kwa nini hawa watu hawasinzi kwa waganga? Akaniambia, unajua mama, kwa waganga ukiangalia hapa juu kuna picha ya kenge, ukiangalia hapa nyoka amekaushwa, ukiangalia hapa kuna pembe la ndovu limekaa hivi, ukiangalia hapa kwanza amevaa tu nguo nyekundu. Kaniambia, pitia unapendeza sana. Ndio maana tunalala kuja pale na vazi nyekundu, piga miwani nyeusi, vaa hata viatu tofauti, kulia kingine kushoto kingine kwa nini watu hawasinzi nyumba za waganga wa kienyeji? Okay, usinzie u... na zile picha, lakini kanisani tunawekewa mazingira conducive. Nia ni angalau usome neno conducively. Yetu nalala mtu wa Mungu lolote, mtu wa Mungu analoweka nguvu nia na zili kufanya akitaka anafanya. Baba, katika jina la Yesu tunakuomba, usiku wa leo kabla wiki hii haijaenda sana, na kuanza kukupa mahitaji yetu mengi kwenye amka na mamapiti, tunaomba neema yako, the grace to read the word grace to read the word grace to read the word, katika jina la Yesu, neema ya kusoma maandiko neema ya kusoma maandiko neema ya kusoma maandiko neema ya kusoma maandiko, katika jina la Yesu. The grace Haleluya, haleluya. Baba, katika jina la Yesu, yes. Ninaomba kwa ajili ya ndugu zangu hawa Amen. Kwa msimu mpya ambao Roho Mtakatifu tumeuanza wa mission 46 nyingine kipindi hiki, Baba, mioyo yetu isijawe na shauku ya kuwa na vitu na umilikaji wa vitu na mambo mengi yanayotusonga kama mahitaji, bali Bwana tukafanywe upya nia zetu katika jina la Yesu. Ninaomba kwa ajili ya ndugu zangu wote ambao wamepata neema ya kunisikiliza usiku huu, Baba, katika jina la Yesu. Kama yasemavyo maandiko, Bwana, ya kwamba hata imekuwa mtu akiwa ndani ya Kristo amekuwa kwanza kiumbe kipya. Sio kiumbe kipya chenye mali, sio kiumbe kipya chenye fedha, sio kiumbe kipya chenye kitu chochote, kwanza amekuwa kiumbe kipya. Katika jina la Yesu, msimu huu mpya, Bwana ukatujaze kwanza, wote tufanyike watoto wako, tuwe wote viumbe vipya katika jina la Yesu. Ukaujenge utu wetu wa ndani, ukaujenge utu wetu wa ndani, ukaujenge utu wetu wa ndani, ukatuimarishe uka sana, ukatuimarishe sana. Amen. Bwana tunaiomba neema yako, yes. Katika jina la Yesu usiku wa leo, neema, yes. Neema, tunaiomba neema yako Amen. the grace to read, Amen. The word of God na kuelewa, yes. Katika jina la Yesu kusoma maandiko katika jina la Yesu. Ukatujalie supernatural strength. Supernatural strength. Nguvu za kiroho zisizokuwa na mawazo, zisizokuwa na majibu, zimekujaje kujaje, zitakazotupush kwenye kusoma neno lako. Amen. Katika jina la Yesu. Tunakataa kumwomba Mungu tusiemjua. Tunakataa, Tunakata kumwomba Mungu tusiemjua. Tunakataa, Tunakata kumwomba Mungu tusiemjua katika jina la Yesu. Katika jina la Yesu. Katika jina la Yesu. Tutalisoma neno jua Mungu tunayemuomba katika jina la Yesu. Vitabu vyote ambavyo mtumishi wako yes. ameviandaa kwa nguvu nyingi yes. kwa fedha nyingi yes. kwa wakati mwingi, kwa kujinyima kwingi mm. katika jina la Yesu havitakuwa kwetu kama ni vitu vya kupuuzwa katika jina la Yesu Amen. Baba, ninaomba kwa ajili yangu na kwa ajili ya ndugu zangu ambao wananiangalia, wananisikiliza, wananiona usiku wa leo yes. katika jina la Yesu ya kwamba kabla hatujaanza kutaka mambo yetu yaende vizuri Tujengwe upya, tujengwe upya, utu wetu wa ndani muimarishe, mtu wetu wa ndani muimarishe, mtu wetu wa ndani katika jina la Yesu Amen. Kwa maarifa na mafundisho yako yes. mtu wetu wa ndani akaimarishwe. Kupitia yeye tunakusikia, kupitia yeye tunakuona, kupitia yeye tunakuelewa, kupitia yeye tunakusikia, kupitia yeye tunajibiwa, katika jina la Yesu. Ingawa utu wetu wa nje unachakaa na kuchoka yes. lakini utu wetu wa ndani unafanywa upya kila siku Amen. kila siku Amen. Kila katika jina la Yesu Amen. Kwa msimu huu mpya Bwana, yes, tunaipokea neema yako kila siku ya kutusaidia kusoma vitabu na maandiko ambayo mtumishi wako ametuandikia katika jina la Yesu Amen. Kila siku kwa mwaka huu Bwana, kuanzia siku ya leo tunaipokea neema ya kusoma neno, neema ya kusoma neno katika jina la Yesu, neema ya kutofautishwa. Amen. neema ya kutofautishwa, Amen. Wakati watu wengine wanasema ah, hatuwezi, hatuna muda, yes. Ha, unajua sisi wa Afrika hatuwezi kusoma vitabu yes, baba, katika jina la Yesu Amen. Lakini sisi watu wa Mission for Six, kwetu sisi kusoma ni starehe, kwetu sisi maarifa ni starehe, katika jina la Yesu tutatafuta joy katika kusoma, tutapata pumziko kwenye kusoma, yasemavyo maandiko Bwana yes, ya kwamba tukujue sana wewe, tukujue sana wewe yes, tukujue sana wewe, yes, tukujue sana wewe, yes, ili tuwe na amani katika jina la Yesu Amen. Katika jina la Yesu. Amen. Siku ya kwanza siku ya kwanza ya maombi Haya, na msimu mpya wa Mission 46 Baba, naomba kwa ajili ya ndugu zangu mahali pote, ukawape amani katika jina la Yesu. ukampe amani mtu mmoja mmoja. Amen. na sisi kama kundi tunaohudumu pamoja na wewe, yeah. katika jina la Yesu peace all over Amen. peace all over Amen. peace all over Amen. peace all over asiwepo yote katikati yetu ambaye atakosa amani katika jina la Yesu, katika jina la Yesu. ukatujaze amani yako Amen. hata tukiwa tunaomba tusiombe kama watu wenye shida sana au watu ambao tuko na desperation, ukaipe mioyo yetu utulivu, hata wakati tunaomba ikawe kama tunamjua tunayemuomba, katika jina la Yesu Amen. katika jina la Yesu kaa katika msimu huu mpya Bwana yes. ukatufunike na mbawa zako Amen. Ukatusaidie, ukatusaidie Amen. Amen. ukatusaidie Amen. kwenye kazi zetu ukatusaidie Amen. kwenye biashara zetu ukatusaidie Amen. kwenye ndoa zetu ukatusaidie Amen. kwenye biashara zetu u Amen. Yule anayekula asile tena, tunamfukuza alaye kwenye Amen. maisha yetu, anayetulia amani yes. anayetulia muda yes. anayetulia nguvu yes. katika jina la Yesu. Hey baba, tunakuomba usiku wa leo Amen. na naomba mimi na ndugu zangu hawa yes. shanda rabasete Kankova, manta neko rabashanda handa rabasata raba raba raba raba alae asile tena katula, shota rabasata alae asile, asile tena metula, shanda rabasata mando rabasata raba raba riando rabasata Haleluya! Amen. Na tunayo imani, Yes, ya kwamba Biblia inasema hivi, mwendeaye Mungu ni lazima aamini ya kwamba yupo wa Ebrania. Yes, mwendeaye Mungu ni lazima aamini kwamba yupo. Baba, katika jina la Yesu, ninaomba kwa ajili ya ndugu zangu hawa, ninakesha nao usiku kucha, wasije adui zetu wakatucheka, wakasema, wale wanaomba usiku kucha, tunaharibu nyumba zao, mbona? Tunaharibu kazi zao, mbona? Tunaharibu ndoa zao, mbona? Tunaharibu konekshen zao, mbona? Hawana afya njema. Amen. katika jina la Yesu maadui zetu wasitucheke, katika jina la Yesu, katika jina la Yesu. Katika jina la Yesu, wanaotuharibia nyumba zetu wasiziharibu, katika jina la Yesu. Baba tunakuomba, ninaomba yes, kwa niaba ya ndugu zangu hawa, yaheshimu maombi yako, yaheshimu maombi yao Amen. Watoto wako watakao kuomba siku ya leo, kila mtu wa Mungu ambaye siku ya leo, Baba atanyanyua mikono yake mahali popote na kupiga magoti na kusema Mungu nisaidie, napitia shida kwenye ndoa yangu nisaidie, napitia shida kwenye biashara yangu nisaidie, napitia shida kwa watoto wangu nisaidie, sina ada ya shule nisaidie, afya yangu ina shida nisaidie, Baba katika jina la Yesu ukamsikie kutoka patakatifu pako ukamletee msaada kwa mfano wa muujiza sana, ukamletee msaada. Ninaibariki Jumatano ya leo Amen. kwa ajili ya ndugu zangu hawa katika jina la Yesu Amen. wabarikiwe watakapotoka, wabarikiwe watakapoingia, vyanzo vyao vya mapato vikabarikiwe katika jina la Yesu, afya zao zikaimariki sana, katika jina la Yesu Amen. wasiumwe, wasiugue, wasiuguze wapenzi wao katika jina la Yesu, ukawalinde, ukawalinde, ukawalinde, ukawalinde, yule mwovu asiwa waone ukawalinde katika jina la Yesu. Neema yako ikawe kama ngao na kigao, ikawahifadhi ikahifadhi afya zao ikahifadhi akili zao ikahifadhi hisia zao Amen. katika jina la Yesu ninavinyamazisha kila vicheko vya siri Amen. vya maadui zao wanaowaharibia kwa siri yes. katika jina la Yesu na visisikike tena Vy, shangwe zao za kufurahi za kusema, mbona wanaamka na mamapitii na amna kitu chochote yes. wabariki watu hawa walioheshimu neno la walioheshimu utumishi huu walioheshimu kazi hii wakajitoa wakasema, tutakuwepo masaa mawili. yes. tutakuwepo usiku yes. tutakuwepo katika jina la Yesu, wasikuite bure wasikuite bure, watakapokuita wakasema, Baba tusaidie, tupe neema ya kulisoma neno lako Baba, ukawape neema Baba ukawape neema, katika jina la Yesu bariki baba zao Amen. bariki mama zao Amen. bariki ndugu zao Amen. bariki kazi zao Amen. bariki biashara zao Amen. bariki watoto wao Amen. katika jina la Yesu bariki vyanzo vyao vya, vya mapato katika jina la Yesu bariki afya zao, vyombo vyao vya usafiri, ukawakinge na maovu katika jina la Yesu, wakatembee salama Amen. siku hii ya Jumatano yes. katika jina la Yesu Amen. mauti na ajali yes. kushindwa na kuugua, umasikini na kuchoka, visiwe yes. pati ya maisha yao, ukawape amani, ukawape amani, ukawape pumziko katika jina la Yesu, waka kufurahie, waka kufurahie katika jina la Yesu Amen. I bless them this Wednesday Ninawabariki Jumatano ya leo, ya itakuwa ni Jumatano iliyojawa baraka sana. Amen. Katika jina la Yesu kila watakachoweka mikono yao kufanya kitabarikiwa, katika jina la Yesu Amen. Baba, ukawatunze ukawahifadhi, neema yako ikawe juu yao na maisha yao. Asante kwa kuwa pamoja na mimi kuanzia mwanzo mpaka mwisho wa ibada hii. Usiache kuomba, usiache kumtafuta Mungu, na kama umebarikiwa na maneno haya, unaweza kutoa sadaka yako kupitia namba zifuatazo 0659687569 au 0753085789. Shalom.