Hello, this is your pastor Tony Kapola. Nataka nikukaribishe katika kusikiliza neno la Mungu tena siku ya leo. Biblia inasema neno la Mungu ni taa ya miguu yetu na linatumulikia kila mahali tunapokwenda. Maneno haya yatafungua macho yako. Inawezekana kuna giza ulikuwa unakutana nao kwenye maisha yako, lakini liko neno ambalo neno hilo unalo siku hii ya leo. Karibu. Hakuna mtu ataacha kupenda Mungu kama ni mtoto wa kanisani, kama anakujua, hata hata watu wengine ambao sio watu wanaomwamini Kristo <coughs> the way the way you you enjoy your God you make people wanna know what's so special with this guy. Akaongezea kasa, maybe that's why we most people don't really understand you kwa sababu tumezoea Ukristo ni wa watu wanyonge, wanyonge maskini, maskini watu wasiofaa. We have atujazoea sana kuona watu ambao et Mungu anawabariki, alafu they still in God and then they are pursuing God with all that you know, alafu sio mzee, ni kijana asana. Mimi i have one concern, akisema i have a girlfriend it's not a Christian, ni mtu wa religion nyingine lakini nimetaka sana ampende Yesu amjue Mungu awe Mkristo. Please help me. Nimejaribu kumwelezea sana lakini sijapata jibu. Kile kitu kimenigusa sana, probably the guy is watching um, I don't know. I don't say for the sake of saying ninasema kwa sababu ya kilivyo nigusa mpaka I thought like maybe I I walked out my house because of the guy so i was trusting the Holy Spirit kunipa majibu, na msaidiaje. Akasema I know, nimekukuta sahizi unatembea na watoto, maybe it's not a proper time, unaweza ukanipa tu hekima wakati mwingine. How do I help my girlfriend kabla hata sija officiate vitu vikaenda mbali sana. How do I help her? Nataka tu awe Mkristo, ili pia isiwe tabu ku, kuendelea huko mbele ya safari, wazazi na ndugu na nini. How do I convince her? sababu kwao pia wana imani za kwao na it can be a risk for them to allow her au yeye kulipresent hili kwamba anaolewa na mtu wa aina yangu but we love each other there is genuine love i see love pastor how do i go about this so that I, i may not miss the woman i love so that she may not miss the parents so that we can have all this thing together nikamwambia i will disappoint you a little bit with my answer mtu mwingine hawezi kuja kwa Yesu just because of that motive. Yaani hawezi kumpa Mungu just that that motive. so So that I can marry her. So you want her to be be be born born again again, because you okay, you you You you okay, want want her her. to to To I never say about about he said about Christianity. You just just want to be in this religion just you can marry her. To God God that's not a really motive. God won't even back it up. watu watu wengi wanafikiri Mungu anapenda watu wao wa Kristo. I may disappoint you. That's why he gave his own son so that whoever believes him should never perish but to have have eternal life. Not to have religion. Interest ya Mungu sio watu wawe Wakristo. Interest ya Mungu, watu waamini Yesu Kristo. Interest ya Mungu, sio watu wawe na dini hii. Hii dini sio ishu. Niamini mimi. Hii dini sio ishu. Niamini mimi. Hii hii dini sio ishu, niamini mimi, hii dini sio ishu, Ukristo msumbui Mungu yani. Yani, yani na hapo watu wanaweza wakamisi hata approach za kwenda mbele za Mungu. Niwahi mwambia mtu mmoja, kwa nia njema ni tu, wala sio kwa ubaya, nikamwambia do you think ukienda kwa Mungu kwamba eti Mungu labda viongozi kwa wa nchi wanatuchukia kwa kuwa si ni wa Kristo? God will never answer that. God is not is. Mungu asumbuliwi na dini. it will surprise you. God is not helping you because you are a Christian. The desire of God. Biblia anasema ili watu wote waifikie toba ya kweli, alafu wamwamini Kristo. God want people saved, ili uweze kuyajibu haya maswali unapokutana na situations za namna hiyo kwenye maisha yako, especially brothers and even my sisters, so that you may know desire ya Mungu sio dini ya kikristo au dini ya Kibudha. No, desire ya Mungu so that one may accept Kwa sababu atakuuliza swali dogo tu, kwani dini yangu inakosa gani? Ina shida gani? Anaweza kupeleka mbali kabisa, kwamba dini yetu sisi wote wanafunika kabisa hadi vichwa, miili yetu sisi haionekani. Nyinyi dini yenu huko, watu wanavaa wanavyojisikia kuvaa. What's wrong with our religion? If you cannot explain that, unamwacha mwenzio kwenye mataa. Rafiki zako wakikuangalia wewe wanayaona matunda ya wokovu. Did you understand what you received? The Jesus you received. Did you understand the Jesus you received? umemwelewa Yesu uliyempokea, why did he come? It's very important for you to define your faith properly properly. Unajua leo tunasema hivi beyond reasonable doubt. Yaani kila mtu akija na sababu ya kwa nini usiamini unachokiamini, you can answer. As a, it only makes sense when you understand God created man akampa dominion mwanadamu dominion over the earth. We spoke about it a little bit yesterday. Mungu alimpa mwanadamu alipomuumba, akampa akatawale. So mwanadamu alikuwa na uwezo wa utawala, so mwanadamu alikuwa mtawala He was ruling he was dominating he had dominion over everything on earth, and the Bible says the devil came. Kumbuka, alikuwa anatakiwa kuishi kwa imani na alikuwa anatakiwa kuishi kwa kila neno analolisema Mungu, alikuwa anatakiwa kuishi kwa maelekezo ya Mungu. The minute alipotoka kwenye instructions za Mungu, maana yake anasikiliza instructions za mtu mwingine, na ndio iko hivyo mpaka leo. The minute you stop hakunaga katikati, hakunaga hapa, kama umemsikiliza Mungu au hujamsikiliza Mungu. The minute hujamsikiliza Mungu, there is another thing that you are listening to, na ulichokisikiliza ndio kinakutawala kwa wakati huo, kwa muda huo, kwa majira hayo. Anaposema mwenye haki wangu ataishi kwa imani moja, anaposema hivi mtu ataishi kwa mkate tu, bali kwa kila neno, maana yake neno na imani neno linakuletea mbegu ya imani ndani, na ile imani ndio unaishi kwa hiyo. Kwa hiyo ulioishika kutoka kwenye kile Mungu alichokisema. Tuliomba hapa wakati mtumishi wa Mungu anaanza cheche. We were praying that God atupe neno la ufunuo wake itakalotusaidia. Tunaishi kwa neno, neno nalolisema Mungu likishikiwa ndani yetu, lile neno tukilishika tukilielewa, linatuzalishia imani na hiyo imani tuliyoibeba, hiyo imani, huo uhakika. Imani ni kuwa na hakika na mambo yatarajiwayo. Kwa hiyo tunaupata uhakika, sio kwa sababu tumeona vitu. Tunapata uhakika kwa sababu Mungu amesema. Uhakika wetu sio kwa sababu vitu vinakuja au tumeviona au vitu vinaenda vizuri au kuna hela kwenye akaunti. Uhakika wetu ni kwa sababu Mungu amesema. So uhakika ambao ndio imani tunaupata kutokana na kile Mungu alichosema. Sema amina. Huu hakika tunaupata, ndio Adam alikuwa anautumia. So, Adam was living by faith, kwa sababu mwanzoni hakukuwa na sheria za Musa. So, Adam was living by the faith of the word of God that he told him, kula matunda yote ya bustani, lakini haya usile. He was concerned by the instruction. Changamoto ya Adam na Mungu haikuwa kwenye fruits na to I was talking. Changamoto ya Adam na Mungu ni nani aliyekwambia, because my word will give you the fruits. Alimwambia hivi, matunda yote ya bustani unaweza kula. Unaelewa ninachokusema? Matunda yote ya bustani unaweza kula maanake, by saying that all the trees are commanded to produce fruits for you. Aliposema hivi Ile ni Mungu, kama Mungu tu anatuonyesha jinsi ambavyo mwanadamu alikuwa na authority ya wanyama. If you can tell the dog down, na mbwa anaenda chini kabisa. You can tell the dog run, you can call the dog by the name. Unajua hiyo ni nini? Mungu anatuonyesha what was happening in the garden. Bila sema kila Adam alichomuita mnyama ndivyo alivyokuwa. Don't you have your cat? Don't you have your dog? Don't you have your pets at home that you call them by names and they respond? for dad. We traveled. Siku moja tulikuwa tume, baba aliamishwa kazi tulikuwa tunakaa Tanga mjini baba akaamishwa kazi Lushoto, tukasafiri tukamwacha paka. This is the true story. My relatives are here. From Tanga mjini to Lushoto, after weeks the cat came home. They can trace marks. When dad saw his cat actually, alikuwa analia kwenye mlango wa nyumba ananusa harufu ya bwana wake. This is how submissive animals we are supposed to be. Imagine money follow you that way, imagine gold follow you that way, if dog can know you. Kwa wale ambao tulikuwa na wazazi ambao wana vyombo vya usafiri pikipiki au auga, uh, gari, mbwa nyumbani anajua piki, mlio wa pikipiki piki wa bwana wake, akisikia pikipiki piki ya baba, mbwa analia analia mlio wa kudeka anajua, my master is coming. Imagine how things would respond to us. Imagine that's how creatures and animals we are supposed to respond to us. Did you see the day when Jesus went on the tree? kwenye mti wa tini alipofika pale vinyazma, akataka kupata matunda. According to the Bible, Adamu akuambiwa utakula matunda kwa majira yapi? alitakiwa akifika kwenye matini ayakute matini. Yes. the bible says alipofika kwenye mtini, mtini ulikataa kumpa matunda kwa sababu aukuwa majira ya tini. You know what, Yesu akaona ule mtini umemkebehi kwa sababu i am master of season. You don't tell me that you don't have what to produce. Yesu anaulaani mtini, sio kwa sababu eti ulikuwa ni muda wa mtini kuzaa. Let me tell you the mystery behind that ni mtini ulimbishia. Kwa hiyo tafsiri nyepesi ni hii, wanadamu wanabishiwa na viumbe. So Jesus anaulaani mtini, anasema hivi you don't know who is coming. Umezoea kuwabishia watu wengine, not me. Yesu anasema, akaulaani mtini, anasema kesho yake ukakauka, ukakauka. Angalia Yesu anachokisema, the next day anawaambia wanafunzi wake hivi, if you had faith, little faith, mnaweza kung'oa mlima ukajitose baharini in other words yesu anasema hivi i had faith to get the fruit lakini mti ulini resist then i i got mad I dried it sasa kama unawe, una, unaweza ukasema tu nyepesi unajua njaa na matatizo yake unamwaliza tu yesu kama ulikuwa na uwezo wa kuukausha kwani usiproduce tunda in other words, jesus is showing us sisi tuna uwezo wa kukausha na kuuisha yes. i hope you are learning Amen. Do you remember a story in the Bible where God is telling Elijah nimemwaamuru kunguru akulishe, yeah, yeah. So it means viumbe vinaamriwa vitutumikie. Now, weka tu kwenye akili yako hivi, kama kunguru aliamuriwa anilishe, kunguru ameamuriwa anilishe, imagine fedha ya mji inaamuriwa, yes. Inifuati yes. Fursa za mji ziamuriwe Zinifuate. Elia hakuomba kunguru wamfuate Elia. Hakuwa anaenda kutafuta kunguru. Elia hakuwa anaangaika, leo asubuhi nimeamka, kunguru nitawapatia wapi? leo nitawapatia wapi? Jamani kunguru, jamani kunguru. Elijah never seek for free. Watu wanaishi kwa neno, ni lile neno ndo lilimwambia kakae kwenye kijito cha Koresi. Alipoenda kwenye kijito cha Koreth, alipofika pale, he he followed the the word, he didn't follow the raven. Eliya hakufuata kunguru, alifuata neno. Swali so langu ni hili, unapoenda kufungua duka asubuhi, unalifuata duka, unawafuata wateja au kuna neno unalifuata? Alipoenda kwenye kijito, hakufuata kunguru. Eliya alifuata neno, the word Ondoka hapa, geuka, uende mpaka upande wa mashariki, ujifiche karibu na kijito cha Kerethi kinachokukabili Yordani. Next verse itakuwa utakunywa maji ya kile kijito moja, nami nimewaamuru kunguru wakulishe huko. Okta je, Eliya alifuata kunguru au Eliya alifuata maelekezo? Kwa hiyo kinachomfanikisha mtu ni location ya biashara au ni maelekezo ya Mungu? mtu anaishi kwa nini Mtu anaishi kwa nini? Kwa neno. Umemwelewa Yesu anavyosema, mtu ataishi kwa mkate tu, bali kwa kila neno, yeah. Lakini shetani anataka kubadilisha mtu aishi kwa mkate, so the fall of man inamuondolea dominion hapa. Kunguru ameandikiwa kumtumikia Eliya, lakini the fall of man aliposikiliza maelekezo ya mtu mwingine, Eliya angetakiwa kuangaikia kunguru. Jesus was like saying kwenye ile jaribu lake la kwanza, ya kwamba geuza mawe haya kuwa mkate, ni kwamba ni kweli, nasikia njaa Hakuna hatua ya imani kama hakuna neno. Kuna mtu anasaidika leo na atapiga hatua isiyo ya kawaida. Kuanzia leo hii, roho yako itakuwa sensitive kusikia neno lake, fahamu yako itakuwa sensitive kusikia neno lake, akili yako itakuwa sensitive kusikia neno lake, in the mighty name of Jesus. Sema, roho yangu, amka, uwe hai kusikia neno lake. Kwa sababu mtu aliyekufa as askii lakini mtu atakayeokoka huyo ataskia. Huyo ataskia kwa sababu akiokoka anafanywa kuwa hai. Anafanywa kuwa nafsi hai. Mungu akuongea na Adam paka alipokuwa nafsi hai. He made them to live first. God breathed on them. The snake came. The, The question is, Adam na mke wake language waliokuwa naongea ni ipi? Ilikuwa ni kibantu? devil came with a language. Huoni? Yesu alipomwona, alipomshinda ya kwanza kwamba mtu ataishi kwa mkate tu bali kwa kila neno litokalo kinywani mwa Bwana. Then he quoted God. Kwa maana imeandikwa. But every word he quoted something was missing. It was not exactly. Now the question should be, pastor, how do I differentiate the language of the devil ambayo na yenyewe inafanana kama ya mbinguni? Kwa sababu kama mtu ni mchaga, ametokea uchagani ameishi uchagani muda mrefu, anaweza akaongea na lafudhi ya Kichaga lakini sio mchaga kabisa. Tunakubaliana, tunakubaliana, tunakubaliana? Yes. So shetani ana lafudhi ya Kimungu lakini sio Mungu ana lafudhi ya Kimbingu kabisa. Kwa hiyo akiongea, ukimis kidogo tu, you may think God is talking, kumbe devil is talking. This is one of the very sensitive teaching tonight. Unaweza ukadhania ni lugha yake, unaweza ukadhania Mungu anakusemesha, kumbe devil has already chipped in the question is pastor how do I differentiate? Simple. kwani neno la Mungu huwa linafanyaga nini? the word of God brings faith. kwa imani, Biblia inasema imani chanzo chake ni kusikia, na kusikia huja kwa neno la Kristo. so nitajua hili neno la Mungu if faith will be imparted in me. nikimaliza kukusikiliza, sijasikia imani ndani yangu, okay the only way you can measure the true man of God Oh, the only way you can measure ili neno la Mungu au sio la Mungu, jiulize, ukimaliza kumsikiliza huyo mtumishi wako pendwa. What faith am I getting here? Is there any faith I'm getting? There are a lot of junks in social media right now. A lot of junks in social medias. Everybody Everybody is is talking, has a revelation. The question is, msikilize mtu namna hii. Ukimaliza kumsikiliza do you receive faith, useme mimi sijui yu imani ikoje. The bible is also saying, imani ni kuwa na hakika na mambo ya tarajiwayo, ni bayana ya mambo yasiyoonekana. Kwa hiyo tayari tumeshakupa imani. Ikiingia itakuwa hivi, utakuwa na uhakika ya mambo ya tarajiwayo, utakuwa na, na ujasiri juu ya mambo yasiyoonekana. Kwa hiyo ukimaliza kumsikiliza mtu yoyote haliwezi kamwe kuiweka imani ndani yako. Neno la Mungu lazima, ni lazima li impact faith, kwa sababu Mungu hafanyi kazi bila imani. Biblia inasema hivi, mwenye haki wangu ataishi kwa hiyo, kwa hiyo kama Mungu atatoa maelekezo yoyote awee kumuvu, lazima ya kuitake wewe uamini, ya kutake wewe upiga hatua ya imani, ya kutake wewe umuvu by faith. This is what the world is missing. This is what the world is missing. This is what the world is missing. But we will succeed. Tutafanikiwa. Finally, kila mtu mmoja ataamini. Lengo letu ni kwamba tunahubiri injili kila mmoja mpaka kufika elfu mbili na thelathini kila mmoja aliyewahi kusikia jina letu mahali popote amemwamini Yesu. Yaani lengo ni kuhubiria nchi nzima. Lengo ni kumpata kila mmoja amjue Yesu. Kumpata kila mmoja aamini. This is what the world is missing, sir. Usijiulize kanisa gani zuri, usijiulize mtumishi gani wa kiroho, jiulize swali unapomsikiliza yote, namsikiliza. Do you receive faith? God will never judge you with what church you went. Kula haya waruteri, njoo no, Biblia inasema asiye amini amekwisha kuhukumiwa, whether alikuwa Mpentekoste, whether alikuwa Mluteri, amekwisha kuhukumiwa, asiye amini. But there is one muslim in the last time he believed mimi najua huyu sio dini yetu ila ameenda. Nimeona clip moja leo nikawa nimeshtuka kweli. Nikasema Mungu wangu. Jamaa mmoja alikuwa alikuwa ana watch watch, ilikuwa ni kama ka movie. Alikuwa ana watch live streaming ya kanisani kwao. And then akiwa ana watch live streaming pastor pastor Mike kadondoka chini poop, pastor akanyakuliwa pia. Kwa anaona unyakuo unatokea church kwao live akiwa anaangalia live streaming. Nazungumza na wewe unanitazama kwenye YouTube. Do you receive faith? Umeamini usio kasema tu, mimi napendaga mafundisho ya huyo mtumishi. The question is, huyo mtumishi unayopendaga mafundisho yake yanazaa imani? Yesu akutaka wa watu washangae muujiza wa kukauka kwa mti, anawauliza. The understanding here is this: if you you have faith like a little mustard seed you can shift mountains, kwa sababu Petro alikuwa anashangaa, Bwana mti umekauka. And you know what, Jesus pale ni kama alikuwa amekuja juu ya mti kwa sababu mtu usipotoa matunda, manake mtu umemgomea Yesu. Jesus remembers, Mungu alimwambia Adam utakula matunda. I remember in the book of Genesis, Mungu akumwambia Adam utakula matunda kwenye msimu wa matunda. Alisema mboga zote za kondeni na matunda mtakula, he never mentioned seasons So, hakunaga mda unaosema hivi hapa inatosha mwezi huu hakuna hela. No, no, no. God when you have faith hakuna season. Mamira, yako ikiweko imani, hakuna season. Unavuna masaa yote. Ah, ni kama mti uliopandwa kando kando ya mto. Haleluya. Anasema unatoa matunda kwenye majira yake. Maana yake ni kila majira huo mti unatoa aina fulani ya matunda. Kwa hiyo, mti ni mti huo huo mmoja, alafu sema unatoa matunda kwa majira yake. Maana kila majira, kila majira una matunda yake, maanake huo mti hautakuja kukaa bila matunda. Kwa hiyo, usiniambie kwamba msimu huu sio msimu, usio, msimu wa, wa wateja. No, kila msimu una wateja wake. Sema kwa sauti kubwa sana, nakataa kukosa wateja. Kila msimu una watu wake kwenye maisha yangu, na kataa kukosa watu kwenye msimu, kwenye season za maisha yangu. Kila msimu una hela yake, na kataa kukosa hela yangu ya msimu huu. Sitakuwa na siku nazosema hivi ah, mwaka jana ndio izaa sana. Mwaka jana mwaka jana ndio izaa sana. I decree and declare in the name of Jesus because you have believed yes. Ninaamuru kila ulichopanda yes. Kila mti ulionao yes. Hata wewe kama mfano wa mti yes. Ukayaone matunda yake Amen. Ukayaone matunda yako Amen. Bear bear fruit fruit in In the the the the the name name of of Jesus. Jesus. Amen. Amen. Amen. Amen. Amen. Amen. Amen. I command your business to bear fruit now. On this season, we yes. we Yes. invoke the blessing and the anointing. Let the fruits be born. In the name of Jesus. Let fruits fruits be be born. born. -ma. Matunda yazaliwe kwa jina la Yesu. -ma. Matunda yazaliwe kwa jina jina la la Yesu. Yesu. Amen. Amen. Matunda yazaliwe What a word. Ah, sema mti unazaa matunda. Kwa majira yake. Have you ever heard this thing? So, faith is necessary. So Adam hakuwa anaishi kwa sheria za Musa because Adam is older than Moses. So Adam alikuwa naishi kwa nini? Kwa imani. Kwa nini alikuwa naishi kwa imani? Neno limemzalishia imani. Neno lilimpa imani. Kwa hiyo aliyekuja kumwingizia kitu kingine, alikuja kumchomolea imani ili aone kwamba anaweza kuishi kwa mbadala bila imani. Nyoka alichokuja kufanya, alikuja kama kulana kumwambia hivi, ah, wewe unaweza kuishi hata bila hiyo. Alichokwambia yani, bila hilo neno unaweza ukaishi. So asira ya Mungu na uchungu wa Mungu juu ya Adam ni kwamba una, yani wewe nyoka umemwambia Adam kwamba bila neno langu anaweza akaishi, kwa hiyo anaweza akaishi kwa options zake. So devil is trying to tell Adam isiyo lazima ung'ang'anie option ya Mungu, kuna option nyingine. That's what many Christians with their religion they live with many options And they are learning from the world, they are learning from the world. So watu wa duniani wanawafundisha. Hamjawahi sikia nyinyi mtu ambaye sio mlokole, hamwamini Yesu wako, hamjui Mungu wako, and he is giving his opinion concerning God. Hujawahi kusikia watu maarufu mbalimbali wakisema hivi, njia ya kukutana na Mungu sio moja, Mungu naweza kukutana naye kwa namna nyingi, ndio maana ziko dini nyingi za kukutana na Mungu. No. No, Jesus said, I am the way the way, the way. way, the the, the the linguistic, When it it it it it is specific, it is one, it is single, it is is specific, one, single, special. I am the way, the truth, and the life. Nobody can come through through the Father except through me. Lakini angalia opinion za dunia. Angalia opinion za waja kwa sababu tu wamekuwa mashuhuri sio njia, njia, njia moja njia ili ndio tutaelewa na hilo ndio tumaini tulilo nalo In fact, Yesu parapanda ni mbali sana tuingie mahali mimi nikiwa na neno alafu wewe una options zako mbalimbali So kazi ya Mungu ni kutusaidia kabla parapanda haijaja, kabla hatujaona wafu akifufuliwa kwanza, kabla hatujaona vitu vingine kutokea. Mungu anataka tuone kwanza, tuone kwanza, kabla hatuja experience uwepo wake siku ya mwisho. He wants us to experience him kwenye mambo yetu ya kila siku, you need word in that business, my sister, you need his word concerning your marriage you need his word concerning your life, ili usiishi kwa sababu mwanaume ni mzuri au sio mzuri. ah ah. His word, kwa sababu when you have his word, even when the goings are bad, his word will keep you there. Watu walioingia kwa sababu ya mihemko, watu walioingia kwa sababu ya mambo ni mazuri, when things are tough, when things are not okay, you know what they do, they let go. Because the moments are not good lakini when you enter there by the word, unajua kabisa nimepewa neno na nalo neno kwenye hii jambo. Manake, even when the goings are bad you hold on to the word. Yeah. Sio kazi ya Mariamu kulinda mtoto. Yes, mi nilipewa tu assignment ya kubeba mimba. Mariamu anabeba mimba, anazaa mtoto. Swala la mtoto ataishije, God is concerned Amen. Hallelujah. Amen. Na Mungu alivyo mwema. Alihakikisha uvumba na manemane vinakuja mapema. <laughs> Ili safari ya kwenda Misri isiwe ngumu. until until he change. Until he change believe in Jesus, mpaka amuelewe Yesu wako, mpaka elewe kwa nini unaamini unachoamini. Wengi wanatuona tunaenda makanisani, wanajua kwa sababu sisi tumezaliwa wa Kristo. Nimuuliza swali yule ndugu, nikamuuliza hivi, wewe ungezaliwa sio mkristo, ungekuepo kanisani? So you want to force mwenzio kwa sababu tu wewe umezaliwa kwenye familia ya Kikristo? No, you you need to remain in Christ, you need to remain huku kwa sababu kweli umemwelewa Yesu. Kama ujamwelewa Yesu, usijitie moyo Mungu. Is someone learning here? Sema kwa jina la Yesu, Yesu. Nimelipokea neno la imani tena umeniambia Bwana neno, li neno lile li karibu na mimi neno la imani, neno la imani. lipo kwenye kinywa changu ya kwamba Kristo alikufa aliteseka ili nisiteseke, alikufa kwa ajili ya dhambi zangu ili alama yoyote ya dhambi isilete mauti kwenye maisha yangu. Ninatamka kwa jina la Yesu, Yesu. wanadamu wote wa unaotoa uhalali, uhalali. wa mauti kuwepo kwenye maisha Mauti kwa jina la Yesu inaipinga hiyo mauti. Mauti. Mauti naikataa hiyo mauti. Mauti hautakaa kwenye mambo yangu, hautakaa kwenye kazi zangu, hautakaa kwenye vitu vyangu kwa jina la Yesu. Mauti toweka, mimi uzima, uzima kwenye mambo yangu, uzima kwenye vitu vyangu. Najenga mambo yangu yote from the foundation of life kwa sababu hiyo kila nachofanya kitaishi, kila nachoanza kitaishi, kila nachoanza kitaishi kwa jina la Yesu. Tangu vinaishi, kazi yangu inaishi, mahusiano yangu yanaishi, mambo yangu yanaishi, ndoa yangu inaishi, biashara yangu inaishi, kwa jina kwa jina kwa jina la Yesu. I have life. I have life. The reason why God is communicating to us eternal life. Yesu anasema nilikuja ili wawe na uzima ili wawe na uzima. Kwa hiyo haianzii kwa wewe kuomba Baba, naomba unisaidie. Inaanzia kumpokea yes. ukishampokea unao uzima, ukiwa nao uzima, life begins yes. when Jesus is already in yes. maisha yanaanza, Yesu akishaingia. so everything else unakijengea kutokea kwenye uzima Amen. Unaanza kuishi kutokea hapo yes. anasema mwenye yake yangu ataishi kwa imani yes. maisha yanaanzia hapo Amen. Maisha yanaanzia uzima unapokuja, maisha yanaanzia Kristo anapokuja, maisha yanaanzia Yesu anapokuja Amen. maisha yanaanzia anapompokea Yesu. Kwa hiyo, yes. Biashara zote zinajengiwa kwenye uzima. Yes. Kazi najengiwa kwenye uzima. Yes. Hakuna kitakachokufa. Hakuna kitakachokufa. In the name of Jesus. So ile mauti ya Adam haikuwa tu kwa Adam single man, ilikuwa kwa Adam na uzao wake wote. So now devil can inflict death to things to people anywhere now. Kwa nini sasa hivi anaitwa baba wa uongo, au adanganye ulimwengu, adanganye ulimwengu wote? Kwa sababu mauti imenyang'anywa mkononi mwake. So now anakuja na fake death, anakuja na imaginary death, halafu wewe ndio unaiendoze kwa sababu he is understanding ya kwamba mauti na uzima vyote vinafunguliwa na ulimi. That is only possible when you speak. So now he knows, Devil understand very well. Mtaji wa mauti niliyokuwa nayo kutoka kwa Adam nimenyang'anywa, nimenyang'anywa. Kwa hiyo shetani anachotafuta kwenye maisha yetu, anatafuta uhalali wa kuiachilia mauti kwenye maisha ya mtu. Kwa hiyo akimpata mtu ambaye hana Yesu ndani yake anamwacha tu, anaendelea kwenda, anaendelea kwenda. Lakini anaanza kuua maisha yake from inside, from inside inside. Kama ambavyo uokovu hauanzii nje, unaanzia ndani. Kwa hiyo unaweza kumwona rafiki yako anashamiri kibiashara, anaendelea mbele sana, lakini death is is in in him, death is in her, iko ndani yake mauti. Siku mwenye mauti yake akijisikia kuiminya tu, anaiminya na kuiachilia. So when devil is sending attacks, mind you, devil is not omnipresent. Maana watamwona Bwana mawinguni na kwenda kumlaki. That's what he wants, he wants you to know, he is omnipresent, he has all the ability, but he does not force himself into man. So hapo nimekupa theology kama tatu kwa mara moja. Nimekuelezea the fall of man, nimekuelezea the coming of Jesus, na nimekuelezea the theology of faith. The fall of man The fall of man aliyepewa na Mungu mamlaka, aliyekuwa na uwezo wa kuviamrisha viumbe, sasa yale mamlaka amenyang'anywa kwa sababu kwa sababu unajua, si kwani kueleza kidogo nguvu ya mamlaka as we are getting ready to pray. The reason why viongozi wengi unaweza ukahisi uh, wana pride au wabishi, sio kwa sababu cannot command a man Genesis chapter number one Because a man has authority Biblia itueleze Shetani ana mamlaka yoyote na wale ambao wanasema hivi shetani ana nguvu shetani hana nguvu shetani hana mamlaka but what makes the devil powerful today or what seems the devil, what makes the devil to seem powerful devil is using the authority of a man Devil has not invented authority shetani hakuinventa authority yoyote All all powers belongs to God. Yeah. All belong to God authorities, yeah, belong God. Akiwa anagawa mamlaka zake, hata mamlaka ya malaika, shetani ya kupewa. Our Bible says, Yesu aliposhuka kuzimu, he stripped him naked. Akamvua enzi na mamlaka, so alikuwa ana enzi kabla ya Yesu. Kwa hiyo kabla ya Yesu, shetani anayo enzi, anayo mamlaka, ameitoa wapi? Ilikuwa kwa mtu. So man was the one with the authority So he could and and meet with the the birds on the air and give them names. Wanaendaje chini ya ardhi au kwenye majini? Nasikia watu sio wanasafiri kwenda Bagamoyo, sio wanaenda Pemba, sio wanaenda wapi? Sio Mwanza, sio Ukerewe, kuloga, kutafuta dawa chini ya ziwa. How do they get in there? Nyangumi alikuwa yuko baharini kapewa jina na nani? Na Adam. How did the The, the man could go there? The, the authority was upon him. Now, yote aliyokuwa nayo na nikwambia, kushift authority sio kusema hivi na kupa authority yangu, na kupa. One minute can change everything. One statement can change everything. One statement of a leader, it can cause chaos in the whole land. Kuna mtu anajifunza kitu hapo? Yes. Are you learning something there? Yes, so mwanadamu anamwachilia nyoka authority yake, then anabaki kutokuwa na authority, ndio hapa wanaitwa mtumwa. So now devil can command him to do anything. Akitaka kumwona anasafa ana safa kwa kila namna. God is saying ardhi imelaaniwa kwa sababu yako. Kwa nini Mungu analaani ardhi? so that people ambao hawana yeye wasiprosper, wasije wakafanikiwa kwenye ardhi, shetani asije akapanda vitu vikafanikiwa. So devil is working. Kumbuka ardhi ilipolaaniwa, akamwambia utaenda kwa mavumbi anamwambia nitakubariki. Kwa nini? Kwa sababu uko duniani, you are walking on, on a cursed land, so the only way nitakutofautisha na wana wanadamu wengine is when blessing will be seen upon you. Kwa wengine, they are to struggle. Anasema hivi watakula kwa jasho. Kwa wengine, wanatakiwa kutumia jasho ili wale. Adam anatakiwa tu aende na mke wake Egypt Wakifika Egypt, Farao amwone mke wake ampende aingie naye ndani alafu Mungu amtokee Farao kule ndani amwambie, umekufa wewe, rudisha huyo mwanamke, ni mke wa mtumishi wa Mungu, rudisha. Kwa hiyo Farao anarudisha, aliporudisha mke akurudisha mke tu, alirudisha na kondoo na ng'ombe, ambao Abraham akuwafanyia kazi. Wakati mwingine anatumia kuko jasho. Katika jina la Yesu Amen. Iko mahali kitu ambacho hujakifanyia kazi Jehova nakuletea. Amen. Iko mahali ardhi ambayo hujaifanyia kazi Jehova nakuletea. Amen. Iko mahali fedha ambayo hujahangaikia Jehova nakuletea. Amen. Let the blessing manifest in your life. Iyo baraka ikadhirike kwenye maisha yako. Napokea. Ikadhirike kwenye maisha yako. Napokea. In the mighty name of Jesus. Amen. Say, I refuse to struggle. I I I refuse refuse refuse to to to struggle. struggle. struggle, Say that louder. I refuse to struggle. So at any time when you hear PT saying, I refuse to struggle, that's what he meant. I'm not living like them. Mimi sio yes. mtu wa duniani Mimi nimempokea Yesu. Nina tofauti yes. kubwa sana na wao And I brag about it. ni na tofauti kubwa sana na wao ndio maana kwenye umri huu ambao wao ndo wanastruggle kupata Jehovah has given me by blessing. Amen. He has given me by blessing. Amen. Ninatamka kwa jina la Yesu. Wanachoteseka wengine kupata kwa kustruggle. May Jehovah simplify it for you. Amen. It will be simplified for you. Amen. Aliyenibariki mimi akakubariki na wewe. Amen. May your doors remain open. Amen. See the blessing from above. Amen. See possibility in the name of Jesus. Ona kuwezekana. I did declare, declare as your pastor. Yes. No peke yangu kwenye uso wa nchi. Hey, nataka na wewe ukawe kiulizo kwa ukoo wako, hey, kwa rafiki zako, hey, kwa ndugu zako, hey, wakuulize ulioanza nao kazi. Yes. kuna wengine mmeacha na ajira zenu kabisa mkajitafuta kwenye biashara zenu yes. kuna wengine mmesoma nao watu shule yes. wakaseme tulisoma na wewe, tunakujua yes. tulianza wote ile ajira, tunakujua yes. tupe siri, hasa nini umefanya? yes. uambie baraka ya bwana utajirisha, hey, wala ichangamana na majuto yes. Baraka ya Bwana utajirisha, baraka ya Bwana utajirisha, sema na katako struggle. Kwa jina la Yesu Baba, baraka yako idhirike. Baraka yako ionekane kwenye kaza mikono yangu, baraka yako ionekane kwenye biashara yangu, baraka yako ionekane kwenye ndoa yangu, baraka yako ionekane kwenye maisha yangu, baraka yako ionekane ikaonekane kwa vitendo, ikaonekane kwa ishara. Baraka yako ishara yake ni utajiri. Umesema baraka yako inatajirisha inatajirisha kwa kwa sababu iwe Bwana nipo utajiri wa watu, nipo utajiri wa mali, nipo utajiri wa amani, nipo utajiri wa mema, nipo utajiri wa furaha, nipo utajiri wa upendo, nipo utajiri wa afya, nipo utajiri wa wingi kwa jina la Yesu Koza tele baraka tushikata bomba tele kasuko tarabiata kasula kete paradiazo Yesu, yirisha baraka yako kwa ishara ya utajiri, maana we Bwana, ulipokuja ndani yangu umenirudishia yote damu walionyang'anywa. Kwa sababu hiyo, Bwana, baraka ya utawala inakaa juu yangu, vitu vitaniitikia kwa jina Yesu, iaesu Jina la Yesu ulimbariki na ukamwambia akatawale, ukamwambia akatawale kwa jina la Yesu. Kwa jina la Yesu umekuja wewe Yesu kama Adamu wa pili na kutokea kwako tunatawala, tunatawala, tunatawala, baraka ya utawala imerejeshwa. Kwa sababu hiyo. Kwa sababu hiyo matunda, matunda tulioamuriwa tuyale tunayala, tuli tu tuli tuli tuli, kwa jina la Yesu, haijalishi ni msingani, kwa jina la Yesu, kwa jina la Yesu, nakataa kuendana na misimu ya dunia. Ni wanadamu ndio wamepanda misimu yao, wao watakula kwa misimu, watakula kwa majira, sio mimi, kwa jina la Yesu, maana mimi ni kama mti huyo pandwa kando kando ya mto, majani yangu hayataki kukauka, kwa jina la Yesu. Kwa nguvu ya upako wako watu wako uliowabariki nyakati za zamani, kwa upako wako wakawapa kutabili usionijua naitakujia namie bwana inaita mataifa nisio ya jua yakanikimbilie yakanijie naita maelfu ya mataifa wasionijua naita maelfu ya watu wasionijua atastsi tele na waita kokote waliko wanijie sasa kwa jina la Yesu wanijie sasa biblia inasema watakuja na fedha yao watakuja na mali zao watakuja na utajiri wao kwa jina la Yesu yoyote yule Bwana, kwenye ulimwengu wa roho uliyempanda kwenye uso wa nchi kwa ajili yangu, sitamkosa, sitamkosa. Ninawaita walioko mashambani, ninawaita walioko kaskazini, ninawaita walioko kusini, ninawaita walioko mashariki, ninawaita walioko magharibi, ninawaita walioko kaskazini, ninawaita walioko kusini, ninawaita walioko mashariki nawaita walioko magharibi, nawaita wewe. Umesema utaita taifa usilolijua na litakujia. Nawaita na kokote waliko, sita struggle kuwapata, sitahangaika kuwapata, maana baraka yako inawavuta, upako wako unawavuta kwa, kwa, una kwa nguvu ya Roho Mtakatifu wanavutwa kwangu, wanavutwa kwangu, wananijia. Wananijia, wananijia, wananijia, wafalme wananijia wana wa wafalme wananijia, waliobebwa nyongani wanakuja, kwa jina la Yesu. Umesema nitanyonya matiti ya mataifa kwa jina la Yesu. Watu nisio wajua wataleta chakula changu, wataleta utajiri wangu, wataleta mali yangu, wataileta pesa yangu kwa jina la Yesu sabarakater sema imelaaniwa, wengine wana struggle, wengine uliwabariki. Uko wapi, Mungu wa Ibrahim, Mungu wa Isaka, Mungu wa Yakobo, uliowabariki watumishi wako watoto wako, na kwa baraka yako wakatajirika, kwa baraka yako wakafanikiwa, kwa baraka yako wakapanda, hata wakati wa ukame wakavuna, kwa Jina la Yesu iko wapi baraka yako ya Christo, sawa sawa sisi umetuambia tulio ndani ya Kristo sawa sawa na Wagalatia sisi ni uzao wa Ibrahimu kwa sababu hiyo e Bwana mimi niliyo uzao wa Ibrahimu ni mrithi wa baraka ya Ibrahimu ili laana ya mataifa isikae juu yangu e Bwana struggle ya mataifa na ikataa alitembea na laana, alikuwa ni Adamu. Lakini Bwana, ilipokuja kwa hao waliopokea neno lako, Nuhu alipokea neno lako. Laana ya mataifa walioangamia kwa maji haikumjia, ulimfunika na safina, ulimtunza na familia yake. Jehova, naomba kwa kuwa nimekuamini wewe kwa kuwa nimekuamini wewe, onyesha ishara ya baraka yako, onyesha ishara ya mfuniko wako, ya safina yako. Ee Bwana, nakataa mateso ya mataifa, nakataa kuangamia kama wao, kuaibika kama wao, kukosa kama wao, kuwa maskini kama wao, kustrago kama wao, mimi nakataa, nakataa, nakataa. Wao wakipotea hapo mimi napata, wanaponyimwa wao, hapo hapo mimi napata, mimi napewa, wanapozuiliwa wao, mimi nafunguliwa mlango, wanapokataliwa wao, mimi napata kibali shatarabakatarabaya na struggle kama wa Jehova ulimtofautisha Nuhu na watu wengine wote waliokuwa nje ya safina. Baba, nimekuamini wewe, nitofautishe na marafiki zangu wasiokujua wewe, nitofautishe na ndugu zangu wasiokuamini wewe. Baba, nitofautishe na wafanya biashara wasiokuamini wewe. Baba, nitofautishe wakaseme, hakika tunamjua mtu anayefanya biashara, ila huyu huyu hatujui anafanya fanyaje? Hastago kabisa. Jehova, Mungu wa Nuhu, uyetunza maisha yake ya watoto wake ya wanyama wake, ukayatunza wengine wakiangaika na garika yeye ulimuhifadhi. Hifadhi kazi yangu, hifadhi wateja wangu, hifadhi chakula changu, hifadhi utajiri wangu, hifadhi maisha yangu, hifadhi watu wangu, hifadhi mifumo yangu, hifadhi midocho yangu, hifadhi michongo yangu, hifadhi fursa zangu, kwa jina la Yesu, kwa jina la Yesu. Jehova, baraka yako, baraka yako iliyokaa juu ya Ibrahim na uzao wake, ulikaa naye kwa gano, kwa gano. Ya agano na neno linasema ukamtuma Yesu akafanyika, akafanyika kigezo cha agano jipya, akafanyika mtume wa agano jipya, akaingia agano jipya kwa ajili yetu sisi agano hili, ili kwamba laana ya mataifa isitufikie sisi ambao tumemwamini Yesu, baraka ya Ibrahim mpaka leo hii watoto wake wanabarikiwa nayo. Nami ye Bwana, ni uzao wa Ibrahim kwa imani. Nakataa kuangaika, nakataa kuteseka. Ninaita leo hii baraka ya baba yangu ionekane kwangu, ionekane kwangu kwenye kazi zangu, kwenye mambo yangu, nikawe kama Myahudi kokote ninakoingia, kikamee, vitu vikazae, vitu vikafanikiwe, watu wakaseme, huyu akiingia kokote linaenda huyu akiingia kwenye lolote jambo linaeta, kwa jina la Yesu. na kataa kupoteza relevance, na kataa kupoteza umaana katikati ya watu wangu, katikati kati ya nchi yangu, katikati kati ya majirani zangu, katikati kati ya marafiki zangu, katikati ya mwenzi wangu, kwa jina la Yesu, poli ya baraka Ulimwambia Isaka <k51> usiondoke hapo, maana nitakubariki Jehova. wanapopa kimia wengine, mimi utanipa bara baraka, utanipa uta baraka, utanipa ni baraka, nikaiona baraka Yesu, nitakapopanda haijarishi ni msimu gani, hata msimu wa ukame Isaka alivuna. Jehova na kataa kuendeshwa na, na majira kuendesha na, na misimu, kwa jina kwa jina la Yesu, la Yesu, Yesu, kwa jina la Yesu, wengine wanaposwako hapo hapo. Ewe Bwana, niione baraka yako, niuone mkono wako, nione nguvu yako, niuone upako wako, nione baraka yako kwa jina la Yesu, kwa jina, kwa jina, kwa jina la Yesu sitakauka, sitanyauka kwa jina la Yesu sitanyauka sitakauka. Kwa jina la Yesu nafanikiwa naendelea, nafanikiwa, kila nachoshika kinazaa matunda kwa jina la Yesu kinazaa matunda. Milla. Kwa tariwa. Kwa jina la Yesu. Kwa jina la Yesu kila upinzani ninakujia, kwa jina la Yesu aliyeniondolea laana toka, kwa jina la Yesu apingaye ninampiga, namuondolea uwezo wake, namuondolea uwezo wake, namuondolea influence yake. Kwa jina la Yesu napiga miguu yangu, napiga magoti yangu, kwa jina la Yesu, na kwa jina la Bwana naendelea mbele. Asante Mungu, baraka tele tele, baraka Elia hakufuata kunguru. Elia hakuangaika na kunguru. Nakutamkia kwa jina la Yesu. Hey, Amen. Kuanzia leo hii. Yes. Sawa sawa na uradhi na neema ya Mungu. Yes. Katika jina la Yesu Kristo. Hey, Amen. Amen. Amen. Amen. No, no. No more more, hey, no more struggle, struggle, hey, no struggle in in in your your your life. life. life. I You will not experience struggle of the world anymore. Amen. Kilichonyang'anywa kwa Adam, Yesu Kristo ameleta kipya. We refuse to live on the cursed land. Yes. Hatutafanya kazi kwenye ardhi ilo laaniwa. Amen. Hatutang'ang'ana na kuangaika kwenye ardhi ilo laaniwa. Amen. Ni ardhi ile ile. Yes. Ilio laaniwa wakati wa Adam. Yes. When Abraham came, when it was his time Yes. The man prospered. Amen. No struggle He commanded attentions of the king. Yes. He commanded attention of kings. Amen. You shall command big men attention. Amen. Wa uzawa, Ibrahim. Commanding attention of the great men. Amen. Of kings. Yes. Yes. Commanding attention of kings. Yes. Abraham kila alipofika kings knew. Yes. Wafalme walipata taarifa. Yes. Kila alipoingia wafalme walipata taarifa. Wewe utageuka kitu cha thamani. Utakuwa kitu cha thamani. Amini haya ni kuambiayo nasema utakuwa kitu cha thamani. Imani kuwa na uhakika na mambo yatarajiwa, nasema hivi, yes. Utakuwa kitu cha thamani kwa jina la Yesu. Anaingia, anaingia Misri kings, yes. Are given information. Yes. Anaingia Gerari. King is given information. Gerari king is given information. Isaka anakuja mwanae Abimelech the king It is from the capital level. Yes. Yes. Yes. <laughs> Can I shock you? Yes. Abraham never saved to get money. Yes. He didn't save to get wealth. Yes. He found wealth wherever he went. Yes. Chochote alichokitaka alikikuta huko alikoenda Yesu ana ujasiri, anaambia wanafunzi wake, si Jesus is greater than Ad, Ad Abraham. Yes, Jesus is greater than Abraham Abraham. Yes. Walipotoka nyumbani kwao walitoka na vitu. Yes. Mungu aliwaambia nitakubariki, lakini alitoka navyo. Yes, wakafika huko yeye na Lutu. Yes. Lutu anakuwa tajiri sio kwa sababu alibarikiwa Lutu. hakuwahi kuongea na Mungu kuanzia mwanzo mpaka ufunuo. Yes. But Abraham spoke to God yes. Abraham spoke to God Just because amefuatana na the man with the zazi ya bare. Yes. Bibi anasema Lutu anamwambia Abraham, mali tulizonazo ni nyingi, tugawane hapa tulipo, hapa tutoshi. Hii ndio sound ninayoisikia. Amen. Before October, hapo ulipo. Yes. Utasema hapa ni tosh. Amen. Utasema hapa ni tosh. Amen. Utasema hapa ni tosh. Amen. Sisi wenyewe hapa tutasema hapa tutosh. Amen. The man without fretting or panicking. Anamwambia, chagua unataka kwenda. Mtu aliye na baraka hapapatiki. Yes. na location <laughs> anamwambia chagua unapotaka kwenda. Ukienda kulia, nitaenda kushoto. Ukienda mashariki, nitaenda magharibi. Choose where you wanna go. Yes, alimwachia achague. Alipomaliza kuchagua, then God spoke to Abraham, I am your great price. Mimi ni thawabu yako, not the lands Kokota ataka kukuweka, uweke biashara yes. upate kazi yes. uweke nyumba yes. uweke maisha yes. panageuka kuwa bora kwa ajili yako, panageuka kuwapa thamani kwa ajili yako. Sema amina kubwa kama unaamini. What a a day of realization. Yes. <laughs> Wherever He He makes makes makes me me me lie lie lie down, down. down it will be a green green pasture. pasture No, no, no. No, no, no, no. He didn't say the the Lord finds the green pasture and makes me lie down. He makes me lie down in green pasture. Anasema katika malisho ya majani mabichi unilaza hayatafuti kokota utakako nilaza bwana atakama nipakavu. Yes. Panageuka majani mabichi Biblia inasema analigeuza jangwa kuwa bustani ya Bwana. Amen. Analigeuza jangwa kuwa bustani ya Bwana. That's the God we are serving. I decree and declare in the name of Jesus. Amen. Kinachoitwa jangwa kwako saa hii. Yes. Nguvu ile ile iliyogeuza majangwa ya watoto wake. Yes. Igeuze jangwa lako kuwa green pasture. Amen. Igeuze jangwa lako kuwa bustani ya Bwana. Amen. Receive that grace and blessing now. I receive. It is happening brothers and sisters. Yes. Ndio tuna change levels hivyo. Yes. Watu kwenye Biblia wa change levels kwa kuhamishwa maeneo Wali change level kwa kusikia maneno kwanza Amen. Amen. Amen. Amen. Amen. Great men and women are are Are Are Are Are made by words. words Yes. As I'm talking to you now, Yes. These changing changing changing changing changing your your your your your location. life. life. life. finances financial business. The the kind of the clients you're working with. Amen. These words are changing them. Hii ndio ishara watakayotutambua nayo, hawa sio maskini. Lile ni kusanyiko la matajiri mjini. Ni kusanyiko la watu waliofanikiwa, yeah, ni kusanyiko la watu wenye Mungu awafanikishaye wa ndani yao, yeah, ni kusanyiko la Emmanuel, Mungu yuko katikati ya wale watu. It shall be known, yeah, kusanyiko la watu wenye Mungu katikati yao, yeah, maana hakuna magonjwa kwao, yeah, hakuna umaskini kwao, yeah, hakuna struggle kwao, yeah, itajulikana kwenye mji huu yes. Ukitaka usistruggle chochote, kakae na wale watu yeah, Ambia mtu mmoja, sometimes God allow us to go through things, ili tuchekeche. Hallelujah. Amen. Hallelujah. Amen. You will not struggle. Amen. Hakuna mtu aliyebarikiwa kwenye Biblia akastruggle. Yes. Hakuna. Hakuna. Mungu angeweza kumpa Abraham mtoto siku ya kwanza aliyokutana naye but he wanted, he wanted wanted the situation to turn worse, ili akifanya isionekane ni kwa sababu labda kulibakia bakia mbegu au au kulibakia bakia mayai kwa yule mama. Alitaka akaushe kabisa, ili kifanyike, ajue ni yeye. Amen. Hawakuzaa kwa kwa sababu sababu walikuwa walikuwa ni kwenye muda wao wa kuzaa, walizaa kwa sababu the the word of the Lord spoke. Yes, they they they never prospered prospered because they knew how to work? No, they prospered. You see hata bidii kwenye Biblia inayozungumzwa ni bidii ya kuitunza baraka ya Bwana aliyokubariki nayo. Do you want tell me Solomon alikuwa alikua ni tajiri kwa sababu alikuwa na hekima? Nah, unajua Solomon alifanikiwa kwa sababu alikuwa na hekima. No. Listen to what the Lord is saying, umeniomba hekima na utajiri, nakupa utajiri, akupata kwa sababu ya hekima The Bible says, Solomon anakuambia hivi. There is a possibility ukawa maskini na una hekima, kwa sababu anasemaje kwenye Mhubiri, hekima ya maskini haisikilizwi. Kwa maana yake there are a lot of wise people who are very poor. Jitahidi sana usiwe mwenye hekima nyingi nafu maskini. Unatoa utajiri kwa wenye hela tu unatoa, unatoa, akibu, unatoa mawazo kwa wenye hela, ushauri This one is supposed to be said by my father only. If you know what I mean. Hallelujah. Amen. Struggling is not for the children of God. Yes. It's not. Dunia inataka kuwaaminisha watu, it is normal for you to struggle. Unajua ni ni, ni kawaida wanadamu kupambana, ni kawaida. Sio mwenye baraka ya Bwana Nionyesheni mimi mahali ambapo Abraham alipambana, the the the day when the blessing of the Lord manifested kwenye maisha ya Yakobo <laughs> ngombe wanarespondi ngombe wanazaa kwa Yakobo, anachotaka anamwambia Labani, chagua chagua wewe, ukitaka wamilia milia mimi nachukua wamarakaraka. Chagua. Labani anasema mimi nataka wamarakaraka umechagua marakaraka? Ndio, umemaliza kuchagua? Ndio, twende kazini. The blessing is responding, ng'ombe wanajua kuitika. You see. Now you understand, Abraham alipoambiwa I mean, Adam alipoambiwa kata wale, so you know why what really the devil took. Yaani, Adam angeweza kumwambia ng'ombe leo zawa marakaraka, ana utawala nacho Niwaambie posibiliti ya wanadamu kutawala vitu, niwaambie kidogo, yes. Niwaonyeshe kwenye dunia yes, ya sasa imajin, posibiliti ya mwembe, alafu unafanya badi, unauamuru mwembe uzae machungwa. Haven't you seen waya kwenye badi? You change the type of the fruit though shina ni jingine. If it is possible for science, What about in the days of God? anafika kwenye mpera anasema, no, no, today I don't need mpera. Change. Change. Leo hii yeah, mwanadamu anaweza kutotolesha vifaranga vya kuku, anaza kuku anayepumua, kuku mwenye oxygen ambao Mungu alikuwa anaumba kwa kusema. Right now, a machine can do that They are using a technology. Adam aliyopewa long time ago wachini, mbona hawana Mungu lakini wanazalisha vitu vya namna hiyo snake. They are using this technology of snake. That's why Mungu alibakisha aina fulani ya teknolojia kwa Wayahudi ili sisi tujue kuna vitu teknolojia hizo zinapatikana Israeli. Angalia capacity aliyopewa mwanadamu kuzalisha vitu anavyozalisha na hiyo ni mwanadamu ambaye hana new, sio new creation. Now Jesus Christ is coming kuondoa limitation aliyowekewa Adam, ili nyoka asiwe na utawala, ili mamlaka aliyopoteza Adam Yesu anasema sasa mamlaka yote mbinguni na duniani nimepewa mimi. So unawaona watu wa duniani wanafanikiwa huko, wanatumia mamlaka ya zamani. But we are new creation. That's why we heal without hospital. We heal without machine. We can command attention of the kings. Sema Bwana Yesu nakushukuru kwa neema yako. Bwana Yesu nakushukuru. Sema leo nimejua. Leo nimejua. Baraka yako iko juu yangu. Upako wako uko juu. Neema yako iko juu. Kwa sababu hiyo, Kwa sababu hiyo, Sitakuwa na struggle ya aina yoyote. From today. Things have made easy. Bwana Mungu akubariki na kukulinda. Amen. Mungu akuangazia nuru yake na kukufadhili. Amen. Akuangazia nuru ya uso wake na kukupa amani. Amen. Ukawe salama unapokwenda nyumbani. Usimwachie shetani cha kwako. Kama unakitaka ngangana, nyanganya vya kwako, maana shetani hana uwezo wa kushikilia cha kwako. Mungu akubariki. Ongera kwa kusikiliza maneno hayo ya Mungu, najua yamekujenga, yamekuinua. Unaweza ukatufuatilia pia ibada zetu live kwa njia ya YouTube na mitandao yetu mingine ya kijamii. Lakini pia kama ungependa kushiriki pamoja nasi kwa njia ya sadaka, na jua maneno hayo yamekubariki, ni kwa 0762153539. Lakini pia unaweza ukatu reach out kwa namba hizo hizo kwa njia ya WhatsApp, na Mungu atakubariki sana.