Shalom, mpendwa wa Bwana, this is Mama PT na leo na kukaribisha tena kulisikiliza neno la Mungu. Biblia inasema maneno yangu ni roho na uzima. Neno hili lina uwezo wa kufufua tumaini na kuleta faraja moyoni. Huenda upo kwenye dhoruba au mawingu mazito, lakini kuna neno la Mungu lililo hai linaloweza kutuliza mawimbi na kukuletea amani. Leo karibu mambo ya ya Nyakati wa pili sura ya kumi na nne. Basi Abia akalala na baba zake. Basi Abia akalala na baba zake, wakamzika mjini mwa Daudi. Abia ni baba yake Asa. Akatawala Asa mwanaye mahali pake, katika siku zake nchi ikastarehe miaka kumi. Mstari wa pili: basi Asa akafanya yaliyo mema yaliyo ya adili machoni pa Bwana Mungu wake. Tulikuwa tunasoma kule Wafalme wa kwanza sura ya kumi na tano Tumerudi hapa Mambo ya Nyakati wa pili sura ya kumi na nne. Nataka tumwone Asa kidogo na namna ya, ya kumtegemea Bwana. Haleluya! Biblia inasema hivi, basi Abia akalala na baba zake. Abia alikuwa ndio baba yake na mfalme Asa. Wakamzika mjini mwa Daudi, akatawala Asa mwanawe mahali pake. Baada ya Abia kufariki, sasa Asa mtoto wake akatawala kwenye sehemu yake, akawa mfalme. Biblia inasema hivi katika siku zake, nchi ikastarehe miaka kumi katika siku za utawala wa Asa. Asa was the very loving king, kama nilivyosema ni mfalme mzuri mwenye kupenda amani. Nchi ikastarehe, yani nchi ikawa na amani kwa muda wa miaka kumi. Mstari wa pili basi Asa akafanya yaliyo mema, yaliyo ya ya adili machoni pa Bwana Mungu wake. Alikuwa mchamungu hasa, tofauti na babake Abia. Tumemsoma kwenye Wafalme wa Kwanza sura ya 15 pale mstari wa tatu, maana aliziondoa madhabahu za kigeni na mahali pa juu, za babake akazivunja nguzo, akayakatakata maashera 4 akawaamuru Yuda wamtafute Bwana wote lida kiongozi huyo anawahamasisha watu wake wamtafute Bwana. Ndio maana nimekuambia habari kidogo za followership. Followership. Imajini, kiongozi hapa Asa anaiamuru Yuda, nchi aliyokuwa anaiongoza kwa wakati huo, imtafute Bwana. Akawaamuru Yuda wamtafute Bwana Mungu wa baba zao na kutenda, na kuzitenda torati na amri. Mstari wa tano tena akaondoka kutoka miji yote ya Yuda mahali pa juu na sanamu za jua. Ufalme ukastarehe mbele yake, akaujenga miji, akajenga miji yenye maboma katika Yuda kwa kuwa nchi ilikuwa imestarehe. <laughs> Turudie hapo, Mambo ya Nyakati wa Pili sura ya 14 mstari wa sita, akajenga miji yenye maboma katika Yuda kwa kuwa nchi ilikuwa imestarehe. Ndio maana nimesema hivi, ni wewe tu na mai wako ndo mnajua Tanzania ni nchi ya vita lakini sisi tunajua ni nchi ya amani, na nikuambie, mahali popote penye amani, ujenzi ni rahisi. Mstari wa sita akajenga miji yenye maboma katika Yuda. Kwa nini akajenga? Kwa kuwa nchi ilikuwa imestarehe. Kwa hiyo kukiwa kuna amani na utulivu, katika nyumba, katika ndoa, katika biashara, ujenzi ni rahisi. Wala hakuwa na vita miaka ile, kwa sababu Bwana amemstarehesha. Naye akawaambia Yuda, na tuijenge miji hii na kuizungushia maboma na minara na malango na makomeo. Nchi bado ikalipo mbele yetu, kwa kuwa tumemtafuta Bwana Mungu wetu. Naam, tumemtafuta, naye amemstarehesha pande zote. Basi wakajenga, wakafanikiwa. Ukiwa na amani kwenye ndoa ni rahisi kujenga kila. Watu ambao hawana maendeleo kwenye ndoa kwenye, ni watu ambao wana migongano na vita. Tatizo wakati mwingine la vita ni kusababisha maendeleo yanakuwa mbali. Ndiyo maana zile nchi zenye vita kama Kongo, wapi kule, hata shule ni kazi, kwa sababu wakati mnajenga msingi wa shule, mmepandisha boma kidogo tu, kuna bomu tayari limerushwa, mafundi wamekimbia, kwa hiyo ujenzi umesimama. Kwa hiyo kama sio lazima sana kwenye maisha usipigane. Amen. kama siyo lazima sana, kama siyo lazima sana kulizungumzia hilo jambo kwenye ndoa yako usilizungumzie, kwa sababu misiguano mingi inasababisha ujenzi unachelewa. Kama hakuna haja sana ya kusutana, wewe na rafiki yako, wewe na business partner mwenzio Yes. wewe na mtu mwenzio hapo kwenye department, kama hamna yani, kama si jambo la halitaleta effect sana, do not even talk about it. Yani, kuna vitu mimi hata sivizungumzi kwenye ministry, kwenye kazi, nyumbani kwangu, nikiona hili jambo hali ni dhuru sana silizungumzie lizungumzie, na hata kama linanidhuru, nitalizungumza kwa namna ambayo halitaleta madhara. Kwanini? Kwa nini? Kwa sababu eneo lenye vita na mapigano mengi, ujenzi hakuna. Huwezi kujenga kwenye nyumba ambayo mnagombana kila wakati, maana kila ukirudi nyumbani wewe na mwenzio mnapishana, saa ngapi mtazungumza habari za mafundi, bei ya simenti imepanda na kushuka? Haleluya. Naye akawaambia Yuda, asa huyo na tujenge miji hii kwa sababu, kulikuwa kuna amani. Na tujenge miji hii na kuizungushia maboma na minara na malango na makomeo, nchi bado ikalipo mbele yetu, kwa kuwa tumemtafuta Bwana Mungu wetu, nam tumemtafuta, naye amemstarehesha pande zote. Basi wakajenga wakafanikiwa. Mstari wa nane. Naye Asa alikuwa na jeshi, imajini. Ndio maana nimekuambia hivi, ni tabia mbaya askari kufanya mazoezi siku ya vita. Huyu ni Asa, hapo juu kidogo tu tumemsoma, kapigana na miungu ya baba yake, kamaliza, kafanikiwa. Bibi anasema hivi, kukawa kuna amani kwenye mji aliyokuwa yeye kama kiongozi, miaka kumi tena juu tu kidogo hapo, anawaambia watu wake, kuna amani hapa, Hebu tujenge, tufanikiwe, lakini anajeshi. Ni wewe tu ambaye ukipata buku buku mbili usalimi watu, uombi tena tukikuona umefunga ni kwa sababu tu ya uhitaji. Lakini Asa, a king ambaye alikuwa tayari anaendesha projekti za ujenzi kwenye nchi yenye amani bado ana jeshi. Jeshi la nini? Ndio maana anasema kila wakati usijitengenezee kwamba hali ya uoga wa vita za kiroho kila wakati ah, ila jitengenezee like a comfort zone kwamba mimi hapa duniani ninaishi wakati wote kitanuka. Je, kikinuka niko sawa, naweza kupigana au itabidi nimpigie mama mchu nimpigie pitii nimpigie sijui nani. Mstari wa nane: naye Asa alikuwa na jeshi waliochukua ngao na mikuki katika Yuda mia tatu elfu, weka mia tatu afu ongeza elfu mbele. Kwa hiyo Asa pamoja na amani yote aliyokuwa nayo, bado alikuwa na askari. Kwa hiyo pamoja na amani yote ulionayo pamoja na mtaji pamoja na connections, pamoja na wateja na vitu vyote ambavyo katika hali ya nje unaviona kwako, we unaweza ukavitegemea. Pamoja na hivyo vyote, bado hakikisha jeshi lako kwenye ulimwengu wa roho liko imara. Haleluya! naye Asa alikuwa na jeshi waliochukua ngao na mikuki, maanayake walikuwa na silaha katika Yuda mia tatu elfu na katika Benjamini wenye kuchukua vigao na kupinda upinde mia mbili na themanini elfu hao wote walikuwa mashujaa. Jizungushie mashujaa kwenye maisha yako Amen. haleluya Amen. Watu ambao unaweza ukakusanyikana nao ukafanya nao mambo, tunayoyafanya usiku wa manane. Hakikisha katika marafiki zako wanne watano watatu ni waombaji ambao unajua hawa, kikinuka muda wowote, nikipata changamoto yoyote kwenye maisha yangu, naweza nikaomba pamoja nao. Kwa hiyo amani, utulivu, fedha, mali, kushinda, kujenga, kuwa na amani pande zote hakumfanyi Mkristo kukosa kujitengenezea jeshi. Asa huyu hapa. Kishapigana vita hapo juu ya baba zake kamaliza maashera na antena za baba zake zote, miungu ya kigeni yote ameshatoa, mastoresi yote ameshatoa, amebakia peke yake, yuko vizuri na yuko sawa na Mungu, lakini bado alikuwa ana jeshi. Haleluya, mstari wa kumi. Aha, mstari wa tisa, maana tumetoka kusoma mstari wa nane. Mstari wa tisa: kisha akatoka juu yao zera mkushi <laughs> mwenye jeshi elfu, elfu na magari mia tatu akaja Maresha, mji aliyokuwa anakaa ana Asa. Akatoka Asa amlaki. Ukisoma kwa Kiswahili utaona kama amlaki, kama vile you know, ampokee au amkumbatie. No, mstari wa Kiingereza hapa nasoma, bibilia ambayo ina Kiingereza na Kiswahili hapo hapo chini yake, akasema hivi, then Asa went out against him. Kwa hiyo wakati Asa ana amani ana furaha anajenga ndoa yake, anajenga kazi yake, anajenga biashara yake, anajenga mahusiano yake na bosi wake vizuri, mahusiano yake na majirani, mahusiano yake na watu wengine. Zera mkushi samwea samha anamwangalia, nasema maliza kujenga nija nikupiga. Ndio maana Biblia imeweka wazi, imesema hivi, duniani mnayo dhiki. Jenga kwenye akili yako kwamba duniani ninayo dhiki, sitakiwi kuiogopa. Sitaki kuishi kana kwamba nina mashaka kwamba eh, nini kitanipata kesho. Mama mchungaji amesema duniani tunayo dhiki kwa hiyo niishi kwa wasiwasi wasi. Kesho, nini kitanipata kesho kutwa nini kitanipata? Usiishi hivyo ila tuishi very well equipped kwamba in case of anything hapa, nitasikia mtoto wangu anaumwa, najua exactly nini cha kumwombea. Hapa nikiambiwa nimefukuzwa kazi, i know exactly nini cha kuomba au nini cha kufanya. Wakati hasa anajijenga na kujitengeneza vizuri, akawa na jeshi lake, wakati huo bibia inasema hivi, kisha from nowhere tu... Ndio maana sasa ile nikasema hivi, ukiamka asubuhi, wakati mwingine huna haja ya kuhisi kama mwili wako umechoka au watu wamekutembelea usiku ndio useme eh, au wote walikuja m -m -m -m. Kila ukiamka unasema hivi m -m -m, kila silaha itakayofanyika juu yangu leo haitafanikiwa amen. Ndio umeamka tu, ni maisha ya kila siku. Kwa nini? Kwa sababu hujui ni saa ngapi Zera Mkushi anakutembelea. Biblia inasema hivi, Mambo ya Nyakati wa pili sura ya kumi na nne mstari wa tisa kisha akatoka juu yao Zera Mkushi mwenye jeshi elfu elfu na magari mia tatu akaja Maresha kumi akatoka Asa amlaki, wakapanga vita. Asa hakuwa hata amepanga kupigana vita, ni kama wewe tu unalala mzima unaamka unaumwa unalala tu vizuri na mai wako, asubuhi, from nowhere tu kisirani kinampata, he's just, she's just starting to misbehave. Kwa hiyo huna haja ya kusubiri kwamba ngoja nisubiri kwanza mke wangu akianza kunisumbua tu naanza program ya maombi sasa. uh -uh, namna hiyo utachoka, utashindwa. Mstari wa kumi akatoka Asa Amlaki, wakapanga vita. Imagine what if, kama Asa angekuwa hajajitengenezea zile silaha pale juu hali ingekuwaje? What if angekuwa na ile mentality ya kusema tu, mi na amani, mi na furaha, mimi ni mtu wa watu, by the way nimeshapigana vita ya baba zangu, nimemaliza, kuna amani pande zote, angekuwa amepumzika. Kila unapomaliza prayer point moja kwako iwe ni platform ya kutengeneza prayer point nyingine. Kila unapomaliza mfungo mmoja unasema amen, nimemaliza tatu kavu kwako inatakiwa ndio yani platform ya kutengenezea mfungo mwingine. mstari wa kumi na moja <gibu> naye Asa wakati huo kumi anasema hivi: Akatoka Asa amlaki wakapanga vita Maresha bondeni mwa. Kwa Kiingereza, Mambo ya Nyakati wa pili sura ya kumi na nne mstari wa kumi nasema hivi: then Asa went out against him And they set the battle in array in the valley. Maana yake wameshapanga vita, walipopanga vita tayari, Zera Mkushi na wanajeshi wake, Asa na wanajeshi wake, ghafla Asa akajishtua yeye mwenyewe ukiwa una desturi ya kuyafanya mambo ya Mungu kama desturi, hutahitaji mtu mwingine akushtue kwenye mambo ya msingi. Nafikiri tuombe, sio mpaka pitia, tangaze, nafikiri mfungo. mm -mm, wewe mwenyewe nilifundisha mara ya mwisho kwenye Mission 46 nikasema hivi, prayer point hazitoki nje kwenye vitu vya nje vinavyoonekana. Prayer point unazi unaziona kutokea ndani. Imagine, wakati vita vimeshapangwa vya Asa pamoja na Zera Mkushi, mstari wa kumi na moja. As, Asa akajishtua akasema hivi, naye Asa akamlilia Bwana Mungu wake akasema, Bwana hapana kuliko wewe aliye wakusaidia kati yake yeye aliye hodari, anajijua kabisa, kati yake yeye aliye hodari na yeye asiye na nguvu utusaidie, E Bwana mungu wetu, kwa kuwa sisi twa kutegemea wewe. Haleluya, okay. pamoja na kwamba mimi ni Asa, pamoja na kwamba kuna vita nimeshinda huko juu, pamoja na kwamba nina jeshi, tumesoma Asa ana jeshi, ana jeshi elfu elfu, ana jeshi mia tatu elfu na kule Benjamini ana jeshi mia mbili elfu lakini anasema hivi, Mambo ya Nyakati wa pili sura ya kumi na nne mstari wa kumi na moja naye Asa akamlilia Bwana. Tayari wakati vita vimesha pangwa. Zera mkushi na wanajeshi wake wako hapa, Asa naye yuko hapa na wanajeshi wake. From nowhere tu tena, kwenye vita ambayo hakuitegemea mtu wa Mungu. do you? no Vita nyingi tunazopigana ni vita ambazo hata hatukuzitegemea. Yani umelala zako tu, una amani, from nowhere kesho kinanuka. From nowhere tu, watu wengi tungekuwa tunajua, mtu wa Mungu, vita tutakazokutana nazo wiki ijayo, wiki hii tungejitegemeza vizuri zaidi, wiki hii tungejipanga. Laiti ungejua siku ile ofisini ningeenda, bosi angeniuza kitu fulani nikamjibu vibaya, probably usingejibu kabisa. Au hata unge, ungesema tu na SCG. Laiti ungejua ile barabara unayoipita au ambayo ungeipita wiki hiyo ungepata ajali, trust me, hata usingepita huko. Laiti ungejua yule boda uliye request siku hiyo, mtaingia naye uvunguni kwenye hali ya msagwe wote. Ghafla ulikuwa una mguu, ghafla eti unajikuta moi, kuna chuma ndani ya chuma ndani ya chuma. Vitu vingi vinavyotukuta watu wa Mungu ni vita ambazo hatukujipanga light. Wangejua watu kama miaka mitatu minne kutokea leo, ndoa ambayo nina sign. Je, yeah, unampokea dada huyu? Unampokea? Pitia amefungisha <laughs> ndoa eh, Jumamosi iliyopita, nilikuwa naangalia bibi harusi anavyojibu haraka Nasema hivi we dada, unajua unachokiongea? Unaenda kuishi na binadamu mwenzio huyo, kuna saa koroma, unajua kama anakoromaga, unajua kama anatafuna chakula vibaya. Pitia amefungisha ndoa Jumamosi iliyopita, dada alikuwa anajibu kwa mbwembwe. Pitia atajamwekea kitabu vizuri, kisha soma, mimi Jessica nakupokea wewe. Mbona nasema dada, tulia, nakupokea wewe kakadani, maana acheke katikati ya kiapo lit, watu wangejua zile ndo do you know, mtu siku ya harusi ni moja kati ya siku ambazo mtu anafuraha sana. Ukikuta pale bi harusi ana saini kwa mikogo na kwambia kabusi, nyunyu kaliweka hapa, nguo nyeupe, makucha ya kwangu na tania ana saini, he saini hapa misezi dani Mme anasaini, laiti angejua baada ya muda kidogo atasaini saini yeye huyo huyo divorce. Trust me siku ile siku ya harusi atangejidai anaumwa tumbo. Lakini vita nyingi zinazotukuta ni vita ambazo hatukuzitegemea, hatukujua. Laiti tungejua tutaachana, probably tusingeona kabisa. laiti watu wangejua kama watafia kwenye vitanda siku ya kujifungua, niamini mimi, hata hiyo mimba asingebeba. Laiti angejua hiyo barabara anayopita, angejua tu kama wezi watamkaba waondoke na ifoni yake mpya, trust me, asingepita. Laiti wangejua kama saa tisa, saa kumi usiku wezi watakuja nyumbani, wataniibia tv yangu. Nimenunua LG mpya, ndio kwanza nimekusanya mshahara, angalau basi nione dunia kiganjani, nimenunua hii tv. Laiti mambo yote yanayotupata mabaya, tungejua sisi tutafiwa, tungejua sisi tutauguza, tungejua sisi tutafilisika, trust me, tungeomba bila kutiwa moyo, tungefunga bila kuambiwa mifungo. Lakini mambo mengi, Biblia inasema, kitabu cha Wathesalonike, yamefichwa kwenye macho yetu, yamefichwa. Kwa hiyo hatuoni, hatuoni kwa haraka. Hakujua kabisa hasa, hakujua kwamba ataamka kesho. Kuna zera mkushi hakujua. Na ndiyo maana nimeanza muda mrefu sana Ah, kwa introduction ndefu kabisa kukuvuta kwamba mtu wa Mungu, kwa sababu wakati mwingine hatujui yaliyo mbele yetu. Lazima ujue kuna mahali pa kutegemea na kuna mahali pa kuegemea. Akili yako haitoshi. Ingekuwa inatosha ingekwambia wiki ijao kuna ajali. Akili yako haitoshi. Ingekuwa inatosha ingekwambia no. no, no, no, no. Usiolewe huyo mtu, atakusumbua trust me. Kila mtu ambaye mahusiano yanamsumbua saizi, somewhere mwoni mwake ana regrets, anasema hivyo Laiti ningejua huyu mwanaume ananipa tu mimba na kuniacha nisingefika naye hapa, laiti ningejua, laiti ningejua. Kwa hiyo lakini, sasa zile laiti ningejua hazisaidii kwa wakati huo. Nini kinasaidia? Kumtegemea Bwana. Haleluya, kumtegemea Bwana kunasaidia, kuna kupunguzia burden. Unajua, ukishajua ninategemewa, kuna namna una behave tofauti, kuna namna unafanya tofauti. Mimi kwa sababu najua watoto wangu wadogo wananitegemea, kuna vitu sifanyi kabisa, kuna vitu sifanyi kabisa kabisa hata kama wenzangu wa umri na rika kama langu wanafanya sifanyi kabisa do you know mimi kwa umri wangu kabisa kuna watu kama mimi saizi wako disco wamevaa vinguo vya watoto Ana, kwa kati ambavyo anaipandisha juu ndio kale kadude kanavoshuka. do you know yuko mtu saizi analiwaya refu linatoa moshi anavuta mtu wa umri wangu lakini kwa wale watu wanaonitegemea, mi siwezi kuvuta ule moshi kwa sababu mapafu haya ninayahitaji kweli. Yani, nataka kuwepo siku ya harusi ya watoto wangu. Kitoto changu kidogo kabisa kina miaka minne na mi nataka nione ni, ni mtu gani atakae mkwapua au kumchukua mtoto wangu. Kwa hiyo natamani niwepo siku ya harusi ya watoto wangu. Kwa hiyo inanilazimu mimi kuiangalia afya yangu. Kwa hiyo lile dude lililojaa moshi lile siwezi nikalivuta, halafu moshi mwingine uamue tukutoka huku au utokee huku au utokee mdomoni, siwezi. kwanini? Kwa nini? Kwa sababu kuna watu wananitegemea. Kwa hiyo kuna vitu ukishamuonesha Mungu kwamba unamtegemea, kuna vitu atakufanyia. Haleluya, kuna vitu hatokufanyia, hato kuacha, hato uhai wako kwenye mikono ya adui zako. Haleluya, atakusaidia. Biblia inasema hivi, naye Asa. Kwa hiyo ile introduction yote ilikuwa na kuvuta mahali pa kujua hivi, mm -mm. Lazima umtegemee Mungu. kwanini nimtegemee Mungu? uh, Elimu kuna mahali haikutoshi, ingekuwa inakusaidia wewe. Unajua wako tena. Do, do you know juzi, no, yeah, juzi ni, u, siku kama tano sita nilikuwa nasafiri kwenda mahali. Sasa usafiri ambao nilitumia <laughs> nisi, nikasema ukasema najidai, lakini aina ya usafiri ambao nilikuwa natumia kwao kukaa hakuna Hakuna namna naweza kupata internet, then ghafla nikaikumbuka, kuna makala ma, ma fulani iliwahi ku download nikaisoma, nikasoma nika, nika, nika, nika kwamba, do you know mji ambao unaongoza wanauita duniani the city of love, eh? Paris, mji wa malavidavi, mapenzi, mahusiano, ndio mji ambao unaongoza number 1 kwa ajili ya divorce, yani ndio mji ambao watu wanachana kuliko kijijini kwenu. Ah, babu yangu na bibi yangu walitengana, sio kama huko Ufaransa ndugu yangu. Unawaza kwa kadi watu hapa na, hapa nasemaje, kwa kadi watu wanavyozidi kuwa wasomi ndivyo vitu vinavyozidi kuharibika. Kwa kadi watu wanavyozidi kuitegemea sayansi na teknolojia ndivyo vitu vinavyozidi kuharibika. Kwa kadi watu wanavyozidi kuzitegemea akili zao ndivyo wanavyoshindwa kuishi na binadamu wenzao. Ulishawahi kuwaza profesa chuoni ana uwezo wa kuattend wanafunzi kwenye darasa mia mia hamsini, akawasaishia mitihani yote, akakwambia, wewe umepata A, wewe utarudia huu mtihani, wewe hii ni supplementary. Profesa mmoja, lakini nyumbani ana mwanamke huyu anamchekecha, anamchanganya. Profesa anamke na watoto watatu, hawezi kuwa handle, they are all drug addicts. Uko chuoni yeye ndo mtawala. Anagawa tu supplementaries na eh, maana yake akili haitoshi ya akili ya kuendesha wanafunzi darasani ni <laughs> tofauti kabisa na akili ya kuendesha mama mjengo huku nyumbani hujawahi kuona. Yeah? Maana yake ndio maana tumesoma sana na kwa muda mrefu, Mithali sura ya tatu mstari wa tano. Nilikuwa nataka tufike hapa, akili haitoshi. Usiamini sana akili yako, kila akili yako inapokusukuma kwenye kuanzisha biashara, rudi nyuma kidogo, fanya kama Asa. Biblia inasema hivi, asa akamlilia Bwana. Kumlilia Bwana huko ni kujichosha, kumlilia Bwana. Biblia inasema hivi, akaomba Ukiona mahali popote kwenye Biblia imeandikwa hivi, nao wana wa Israeli wakamlilia Bwana, hayakuwa machozi, wakaomba prayers. Naye Asa akamlilia Bwana Mungu wake akasema. Wakati huo vita imeshawekwa pale, Zera mkushi na jeshi lake wako pale, Asa yuko pale na jeshi lake, lakini kabla ya vita, dakika mbili tatu kabla ya vita, akasema hivi naye Asa akamlilia Bwana Mungu wake akasema, Bwana, hapana kuliko wewe aliye wakusaidia nina jeshi sawa, nina connection sawa, nina mtaji sawa, mai wangu ananipenda sawa, ananipa kila kitu sawa, Bwana umenibariki ah, chombo cha usafiri ninacho sawa, nyumba ya kuishi nayo sawa, lakini akasema hivi mm -mm, hakuna wa kusaidia wewe aliye wa kusaidia kati yake yeye aliye hodari na yeye asiye na nguvu, utusaidie e eh Bwana Mungu wetu, kwa kuwa sisi twakutegemea wewe. Imagine a king, huyu ni mfalme. Sijajua ndugu yangu, wewe ni mfalme wa wapi hapo, bonyo kwa samani, sijajua, lakini huyu ni mfalme, a king praying to God. Nini wewe sababu ya kuniuliza maswali kila siku, kwani tunaomba Mama Piti? Kwani tunaomba hivi? Itafika lini tutapumzika? Kila nikiangalia peji yako, amka na Mama Piti, amka na Mama Piti, lini itatokea, lala na Mama Piti. Lo, mtu mmoja na amenitumia DM nikamshangaa, nikaisha tu kumuuliza my dear how old are you, probably ni mdogo Ananambia Mamapiti kila siku, niamka na Mamapitii lini sasa itakuja, lala na Mamapitii, nimechoka kuamka. A king mfalme, mfalme ana majeshi na, na usifikia, alikuwa ana majeshi, hawakuwa wawili. Wewe tu na marafiki zako watatu, wote wasaliti, wote wanakusnichi Ukigeuza tu kichwa kusema shape yenyewe bati. Ukigeuka tu awe weaving we, lenyewe la kuazima. Una, una, una unasema hivi, "No, mama mchungaji hapana, mimi nimejizungushia my prayer warriors waambea kuliko wewe." Wanampenda na mai wako. Msalimieni shem, yani kwenye akili zao wanasikia hivi, mchukueni mai wao. Maana unajua wakati mwingine kwa unaongea watu, ni wajuaji sana. Hapana, mimi tuna kundi tuna letu, tuna mmapitisha namka saa 9, sasa sisi tuna kundi letu, inaitwa amka saa sita dakika ishirini <laughs> Tuna, tupo hivi wadada wa, wa, tunajita Soul Sisters. Soul Sisters ni kundi letu wambea kuliko wewe. Asa alikuwa ana jeshi ana wanajeshi wa kumtosha. Asa alikuwa na CV inayojitosheleza king, mtulivu. Wewe hata kutulia utulii. Bibia inasema hivi, lakini alipoiona vita mbele yake hakusema hivi, konekshen zangu hapa sasa zinisaidie hapa fedha yangu inisaidie, wateja wangu wanisaidie. maiwa Ah, ah, tena maiwatn. Wala haikuonekana kama Asa aliomba na mtu yoyote. Haleluya! Biblia inasema hivi tena, imeandika kwa umoja eh. Asa akamlilia, maanake alikuwa peke yake. Maombi ya mtu mmoja yana uwezo wa kuleta ushindi kwa ukoo mzima. Amen. Ni vile tu hujaamua kuomba kwa kumaanisha Unaomba leo kesho umesusa, unaomba leo kesho umekata tamaa, unaomba leo kesho umekwazika, unaomba leo kesho unazini, unaomba leo kwa hiyo muda wa toba unakuwa mrefu. E, shanga, mbona kila siku huyu dada akianza kuanzisha wimbo wa kuabudu anatubu? Shida inakuwa ni nini? Jana alitubu na leo tena, vita inakuwa kali kwa sababu ya dhambi. Haleluya! Tusifike huko, tutaanzia huko kesho. Naye Asa akamlilia Bwana Mungu wake, akasema Bwana. Imagine mtu mwenye vita mtu mwenye silaha lakini bado anapata muda wa kumwomba Mungu. Mtu wa Mungu, kwako, kwa wewe nini, ni excuse cha kutomuomba Mungu? If kings can pray, kings in the Bible, the true book, in the nini, wewe kinakuzuia na kuthink na kuwaza like you are so special you can't even pray. Ukiambaomba unasema mimi labda tu niombe chakula au tuk tunakikaa hapa nyumbani kwenye muda wa kufungua na kufunga ndo wanichague na sala zako fupi sana utaki shida na mashetani haya. Naye Asa akamlilia Bwana Mungu wake akasema, Bwana, hapana kuliko wewe aliye wakusaidia. Mtu wa Mungu, kila unapoingia kwenye vita, vita ya kiuchumi, vita ya kimahusiano, vita ya kiafya, kabla hujachukua kidonge ukanywa, pray, mwambie Mungu, nisaidie hii kidonge. Hii ni kazi ya mikono ya watu, lakini wewe ndio unayejua tumbo langu uvimbe wangu, HIV nilionayo hii, sukari wewe, ndo unajua. Na kula hiki kidonge, lakini hiki kidonge hiki ni kazi ya binadamu mwenzangu. Kama Asa kabla ya kwenda kupigana alimuomba Mungu, mimi ni nani? Kabla sijafungua duka langu nisiombe? Ukifika pale dukani, usianze kusema hivi, ninaoda kabla uji... too quick. Ninaoda 5 minutes, 10 minutes, omba, ombea. Baba, katika jina la Yesu. Ni siku nyingine hii umenipa nisaidie. Asa akaomba akasema hivi, naye Asa akamlilia Bwana Mungu wake akasema, Bwana hapana kuliko wewe aliye wakusaidia. Ndio maana nasema hivi mtu akitegemewa anakaa mkao mzuri. Hata mimi kuna vitu sifanyi kwa sababu najua wewe unaniangalia, najua wewe unanitegemea. Na mimi natamani kwa kweli baadhi ya vitu, kwa sababu mimi bado kijana. Mwenzenau, unanionaje? hey, nanionaje? no. Kwao lazima ujue namna mwili wako unavyokupelekesha hivyo, huku kwangu ndo promax. lakini kuna vitu siwezi kufanya. Kwa nini? Kwa sababu najua wewe unanitegemea mimi, nitakulisha saa tisa usiku. Kwa hiyo kuna vitu siwezi kujichanganya katika hivyo, vivyo ilivyo, Mungu akitegemewa anakaa mkao wa kwamba nategemewa. Kwao kuna vitu lazima atakufanyia mtegemee Mungu. Mithali sura ya tatu mstari wa tano Wala mtumaini Bwana kwa moyo wako wote. Just be humble, just be humble, na mtegemee Bwana, just be humble, na mtumaini naye. Asa akamlilia Bwana Mungu wake akasema, Bwana, hapana kuliko wewe aliye wakusaidia kati yake yeye aliye hodari na yeye asiye na nguvu. Utusaidie e Bwana, na kwa jina lako tumekuja, tumekuja juu ya jamii hii kubwa, e Bwana. Wewe ndiwe Mungu wetu, asikushinde mwanadamu. Ungekuwa wewe ndio Mungu hii vita hasa, angeshinda. Asingeshinda? Angeshinda kwa sababu amekutegemea wee. Kila mahali unapomwambia Mungu nisaidie hapa, siwezi, Mungu anakusaidia. Mungu nakutegemea wewe hapa, Mungu nakuegemea wewe, Mungu nisaidie, inawezekana, na Mungu atakusaidia. Haleluya, haleluya! Kwa hiyo usiwe na ujasiri kupitiliza. Chochote unachokifanya, Mungu kwanza. Unafanya biashara Mungu kwanza. Unaoa na kuolewa Mungu kwanza. Kuishi na binadamu wenzio ni kazi, mtanguliza Mungu kwanza, atakusaidia.