Shalom mpendwa wa Bwana, this is Mama Piti na leo na kukaribisha tena kulisikiliza neno la Mungu. Biblia inasema maneno yangu ni roho na uzima. Neno hili lina uwezo wa kufufua tumaini na kuleta faraja moyoni. Huenda upo kwenye dhoruba au mawingu mazito, lakini kuna neno la Mungu lililo hai linaloweza kutuliza mawimbi na kukuletea amani. Leo karibu, Tufungue waraka wa kwanza wa Yohana sura ya tano mstari wa nne tuanzie hapo siku ya leo. Waraka wa kwanza wa Yohana sura ya tano mstari wa nne Mm, namshukuru sana Mungu kwa neema yake. Uh, tumekuwa mimi pamoja na nyie tumekuwa tuna muda mzuri na shuhuda nyingi sana sana sana sana tangia wakati tumeanza kujifunza habari za ushindi usiopiga kelele, tukasogea mahali tukaenda habari za kumtunza, kumlisha na kumwimpawa mtu wa ndani, mpaka leo ambapo Mungu ana, anatupa nafasi ya kuanza series yetu nyingine, sisi ni washindi na tunashinda na zaidi ya kushinda. Shuhuda zimekuwa ni nyingi sana, mnanitia moyo sana, watu wa Mungu, sana sana sana, mnanitia moyo kiasi kwamba kila wakati najikuta na hairisha mengine yote mengine mengi kuhakikisha tu saa tisa kamili niko pamoja na nyie, waraka wa kwanza wa Yohana sura ya tano mstari wa nne. Na ninamwamini Mungu ya kwamba atanijalia mpaka tutakapokuwa tunaumaliza mwaka huu mimi na nyie tutakuwepo, haleluya. Uh, nisije nikapata chochote hapa katikati cha kusababisha nisiwepo au nikashindwa kufanya majukumu haya. Watu wa Mungu mnantia sana moyo, thank you so much. Mungu awabariki sana kwa feedbacks, kwa mirejesho, kwa shuhuda kwa mambo mengi ambayo kila wakati mmekuwa mkinisaidia kuyapata kutoka kwenu, yaani kunipa mrejesho, kunipa feedbacks, ya kwamba mama mchungaji hupotezi muda wako bure, unatujenga, unatusaidia, tunajengeka na tunajiona kwamba tunajengeka. Unajua, unaweza ukawa unajengeka, unaweza ukawa unasaidiwa, unaweza ukawa unasaidika, lakini ni kitu kingine kabisa wewe mwenyewe kupata dakika mbili tatu na kujichunguza kujievaluate, kweli nasogea au niko pale pale. Kwa hiyo kila wakati mkijifanyia nyie wenyewe evaluations, halafu mkanipa mimi mrejesho ya kwamba mama hupotezi muda unatusaidia, kwangu inanimpawa, haleluya, inanitia nguvu, inanipa nafasi ya kupushi zaidi, najikuta nasukuma vitu vingine vyote kuhakikisha tu muda na wakati kama huo Sikosi waraka wa kwanza wa Yoana sura ya tano mstari wa nne kwa maana kila kitu kilichozaliwa na Mungu huushinda ulimwengu, na huku ndiko kushinda kuushindako ulimwengu, hiyo imani yetu. Mimi na wewe hapo nyumbani, ndugu yangu, tujitahidi kusoma tena maandiko haya. Biblia inasema hivi, kwa maana kila kitu maana yake sio kila mtu, kila kitu. Uh, tukiwa tunazungumza mambo haya, usipersonalize sana ukasema labda yananihusu mimi tu, mm-mm. kuna kila mtu and then kuna kila kitu. Kwa hiyo watu kuzaliwa mara ya pili, au, au uzalio kama ni Kiswahili sahihi wa mara ya pili sio tu kwa mtu nonononono, no, no, no, no. Unasambaa, una unaenda mpaka kwa vitu vingine. Ndio maana hapa amka na mapiti huwa anasema, ndugu zangu, kabla hatujaafekti kazi zetu, hatuja afekti biashara zetu, hatujaleta mabadiliko kwenye ndoa zetu, haleluya. Kabla hatujaleta mabadiliko kwenye ndoa zetu, kwenye biashara zetu, kwenye shughuli zetu nyingine, kwanza tunaanza kubadilika sisi kwanza. Badiliko lina tabia ya kutojinyamazisha. Badiliko lina tabia ya kutoa kuwasha taa. Badiliko lina tabia ya kupiga kelele. Mtu yoyote mwenye mabadiliko hata asiposema yes hata asiposema jamani, ndugu zangu, uh, shalom shalom, mimi nilikuwa ni mwizi sana uh, nilikuwa mroho sana lakini, wiki hii nimeamua kubadilika. ah, no, no, no, no. Hata asiposema kabisa, badiliko likiingia ndani ya mtu <laughs> uh, you can observe it, yani unaweza ukaliona yule mtu kabla hajakwambia chochote, kwa mema au kwa mabaya, unaona kabisa huyu mtu amebadilika. Hakuwa hivi, hakuwa hivi, huyu mtu hakuwa muongo huyu mtu hakuwa mwizi. Huyu mtu hakuwa mzinzi. Huyu mtu hakuwa mvivu. Nini kimempelekea jambo hili? Sijui, lakini kila ninapomwona naliona badiliko haleluya naliona badiliko haya. Huo ni kwa upande wa mambo mabaya, lakini pia likewise, mm, kwenye mambo mema. Mtu anapoacha tabia mbaya, ndugu zangu, do you know, mtu anapoamua kuacha mambo mabaya, wataalamu wa mambo ya duniani wanakuambia ndani ya saa ishirini na moja tu, yaani masaa ishirini na moja, mabadiliko ya mtu yanaanza kuonekana kwa upande wa watu wengine. Let's say we ulikuwa mwizi, mwongo, mnafiki, mchonganishi, mbea, mvivu ukaamua wewe tu mwenyewe kwa hiari yako kusema mi nabadilika, hizi tabia zimenichosha, nabadilika. Wataalamu wa mambo ya duniani, sio ya mbinguni, wanakuambia katika masaa ishirini na moja, yaani saba mara tatu, ndani ya masaa ishirini na moja, watu wengine wakikuangalia masaa ishirini na moja, hata ishirini na nne hajafika, hata siku hujamaliza, watu wengine ambao sio wewe wana uwezo wa kukuona na kusema huyu mm -mm, dada amebadilika, huyu huyu mwanaume amebadilika, huyu mwanamke amebadilika. So mabadiliko hayaendi tu na mtu, mabadiliko yanaenda pia kwenye vitu. Haleluya, amen. Kwa maana kila kitu kilichozaliwa na Mungu huushinda ulimwengu, sio kila mtu, kila mtu na pia kila kitu ambacho kimezaliwa na Mungu huushinda ulimwengu. Na huku ndiko kushinda kuushindako ulimwengu, hiyo imani yetu. Kama unao Biblia kama ya kwangu, pigia mstari wako mzuri pale kabisa, hiyo imani yetu ndugu zangu, mimi na nyie tumezungumza mambo mengi sana, kuanzia kwenye noiseless victory, yaani ushindi usiopiga kelele. Tukatoka huko tukatumia weeks na weeks, wiki nyingi zaidi, tukazungumza habari za kumuimarisha mtu wa ndani mpaka tulipofika leo nia ya kufanya yote haya, ndugu zangu, yote nia ya kuyafanya yote haya, nia ya kumzungumzisha mtu wa ndani, nia ya kumlisha chakula mtu wa ndani, nia ya kuzungumza habari za mifungo, nia ya kuzungumza habari za maombi, nia ya kuzungumza habari za usomaji wa neno, utoaji wa sadaka, kuingia kwenye nyumba za ibada, hayo mambo yote yakaja yakaafekti imani ya mtu. Nia na madhumuni ya mambo yote haya ni ushindi. Amen. Nia ya, ya mambo yote haya ni kumsogeza mtu mahali pa kushinda. Amen. Kwa nini tunatakiwa kushinda? Kwa sababu vita zipo. Sijui niongee lugha gani ambayo itakufanya kwanza unielewe, pili uniamini ya kwamba tunaishi kwenye dunia ambayo huwezi kuzikimbia vita. Nilipokuwa naoga na kujiandaa juu ya sesheni hii, Roho Mtakatifu akanisemesha jambo gumu sana ambalo ningetamani leo nianzie hapo ama niendelee kutokea hapo. Nikiwa najiandaa, Roho Mtakatifu akaniambia, unajua, nilikuwa naisikiliza stori ya jamaa mmoja wiki kama moja, moja na nusu iliyopita, nilikuwa nimesafiri Nilikuwa nimekwenda Afrika Kusini kwa muda kidogo, kama wiki moja. Nilipokuwa kule, nikawa siku moja nimeenda kwenye sehemu fulani ya chakula a, pamoja na watu kadha wa kadha ambao nilikuwa nimeenda nao pale. Tulipokuwa tunakula Ghafla jamaa mmoja akawa anazungumza kwenye opposite table, kwenye meza ambayo inatazamana na ya kwetu, anaelezea juu ya kifo cha kijana wake mdogo, yaani mtoto wake wa mwisho ambaye amefariki kifo cha bahati mbaya. Then wakati anaongea, mimi nikawa namsikiliza na, na nimejifunza hivyo. Mara nyingi napofika mahali watu wanazungumza mambo, ni jambo la hekima kupunguza ujuaji na kutaka kujifunza zaidi. Then yule jamaa haleluya, yule jamaa akawa anaongea kwa masikitiko, anamwelezea mwenzie juu ya kijana wake wa mwisho aliofariki, lakini alifariki akiwa nyumbani kwao, yani nyumbani kwa huyo jamaa aa, ambaye ni mwanajeshi. Akawa anamuelezea tu pale, anasema ah, bahati mbaya siku hiyo nimerudi kazini nikiwa nina zana zangu za kawaida tu za kufanyia kazi, akiwa anamaanisha silaha, then akawa ameziweka pale nyumbani kama ilivyo desturi yake ya kila siku. Then kwa wenzetu kule uh, uh, uh, Afrika Kusini, kumiliki silaha ni jambo la kawaida, sio jambo ambalo lina mlolongo mrefu kama huku kwetu. No, kule unakuta tu mtu wa kawaida akiwa ana mali zake mbili tatu, anaruhusiwa kumiliki silaha. Then je, yeah, uh, haizidi hai sana huyu ambaye alikuwa ni, aa, ni, ni, ni, ni askari. So akawa anaelezea, bwana, mimi nikawa nimerudi nyumbani nimeweka silaha yangu pale kama kawaida, lakini siku kama nne tano nyuma, mke wangu alikuwa ananisii sana, ananiambia baba fulani namna unavyofungua kwa sababu alikuwa amezoea akifika pale ana ile silaha yake, then anaifungua, anatoa vya kutoa, anaweka vya kuweka, anaweka hizi huku hizi huku, kuhakikisha just in case watoto hawatachezea. Kumbe kulikuwa kuna kijana wake mdogo wa mwisho, kazi yake ilikuwa ni kuzisoma zile silaha na kuangalia baba yake anatoaje risasi, anaiwekaje, akiwa anaiweka saa asubuhi anairudisha. So yule kijana kila siku alikuwa anaamka mapema, akiwa anajiandaa kwenda shule na baba yake naye ana, anaandaa vitu vyake vya kwenda kazini. True story, anaandaa vitu vyake vya kwenda anaandaa uh, vitu vyake kazini vya kwenda navyo kwa, akiwa anapachika uh, zile risasi kwenye mashine zake pale, mtoto wake mdogo sana anamwangalia bila kujua, kama yule kijana anajifunza, anaangalia, anaona, anaelewa Then siku moja tu mke wake akamwambia, mm -mm, na shauri hii namna unavyoweka hivi vifaa vyako huwa unafanyia chumbani, kwa sababu mtoto anaona hapa, na tukiwa tunajiandaa hapa anamuona kama anaangalia kwa makini sana, kwa sababu yule kijana alikuwa ni mdogo. Wanasema alikuwa na kama six years, kama ana miaka sita hivi. Then baba mtu akawa ame, you know, ame ame amesikia, lakini kwa kutoamini sana akasema ni sawa, unaongea pointi, lakini kwa umri wake sidhani kama ameelewa, sina uhakika sana so akawa anaelezea kwenye meza ile nyingine, sisi tumekaa meza hii tunapata chakula, then anaelezea kwenye meza hii hapa, anasema sikutegemea, sikuwaza, sasa hiyo imetokea tu. to siku hiyo amekwenda am, am, am, am, usiku kama kawaida, amerudi nyumbani akiwa amechoka sana, then akasema, ngoja nitenganishe vifaa vya ndani vikae nje, vya nje vikae ndani, ili in case of anything, in case nikachelewa kuamka au reva mtoto au mtu yoyote hatogusa. Hmm. Yule mtoto kama kawaida ameamka asubuhi sana, alipoamka asubuhi akaenda kumgongea babake na mamake, akakuta wamelala usingizi mzito. Akajiambia, by the way, kwa sababu ilikuwa ni ijumaa kuamkia jumamosi, ni vile tu kwamba mtoto amezoea kwenda shule asubuhi. Kwahiyo ikatokea kwamba, sikilize kwa makini sana ndugu yangu, tanielewa. Baada ya muda mdogo sana ikatokea kwamba it's a ni weekend, haendi shuleni, lakini kwa kuwa mwili wake umezoea kuamka asubuhi, kaamka asubuhi yuko fresh tu, hana usingizi. Baada ya kukaa pale sitting room kwa muda akasema, mngoja mm -mm, nivishike hivi vifaa leo, wacha nijaribu kama baba anavyofanya. Mtoto bwana, na script ile ile ambayo kila siku amekuwa akimwona baba yake anaifanya, kachukua cha hapa kaweka, kaweka cha hapa, cha hapa, ah, mzigo ukabalansi, kata kata kuweka kila kitu kimekaa vizuri, kafunika mfuniko, mfuniko umekubali. Akasema, sasa hapa ngoja nifanye microphone test. Ila tu bahati mbaya, wakati anafanya ile microphone test, akawa amejigeuzia yeye mwenyewe. Kwa hiyo baba na mama kule nyumba, akule chumbani, wakasikia tu pap. ah, yule mzee anasema, niliposikia tu ile sauti, unajua kila mtu anazijua silaha zake kila mtu anazijua silaha zake, ndugu zangu. Na ukiona silaha yako kwa adui yako, naendelea hapo, unaijua kabisa, ile ni silaha yangu, isipokuwa tu imeshikwa na adui yangu, ile ni ya kwangu. Yule baba anasema niliposikia tu papa, nikamwambia mke wangu, ile ni ya humu ndani, ile ni ya kwetu sijui imempiga nani lakini ni ya kwetu ile, ile ni mashine yangu, naijua. Unaweza kusema no bastola ziko ziko nyingi, lakini hile ile ni ya kwangu. Uliniambia. Mama anasema mbona unaanza majuto hapa kitandani. Usi, usiseme hivyo baba akasema no, uliniambia, uliniambia nisiache vile vitu pale sebleni. Wanatoka wanamkuta mtoto wajuzi hakuongea mtoto wa kuomba maji wala kutamka neno la mwisho. Tunapofanya hivi vipindi vya amka na Mama Peti Yes. Tukawa tunajifunza Amen mambo ya silaha za vita vyetu, tukawa tunazungumza habari za ushindi endelevu kwenye maisha yetu, tukawa tunazungumza habari za noiseless victory, tukawa tunazungumza habari za ushindi ambao haupigi kelele. Then nikasimama hapa kila siku, kila wakati, masaa na masaa, nikielezea umuhimu wa wewe kufunga, nikielezea umuhimu wa wewe kuomba, nikielezea umuhimu wa wewe kunena kwa lugha, nikisema umuhimu wa wewe kuingia kwenye nyumba za ibada na kutulia. Then nikasogea mbele kidogo, nikaelezea umuhimu wa sadaka mm -hmm. na vitu kadha wa kadha. Then nikaenda mbali zaidi, nikaelezea habari za These anointed materials. Mm -hmm. Then nikasema no pitia, amechukua muda, ameandika vitabu hivi, soma. Nikiwa nazungumza na wewe ndugu yangu, uwe na uhakika, wewe unanisikiliza, na adui zako pia wananisikiliza Amen. Nilitaka nifike hapo, you know, ndugu zangu, wako watu wasionikubali mimi kabisa, wasionipenda mimi kabisa kwa sababu zao zilizosawa, mbele ya macho yao, wasionipenda kabisa, wasionikubali lakini wanaangalia Amka na Mama Peti. yes. wako hapa, ni saa tisa hii usiku, badala waombee biashara zao, badala wakumbatie waume na wake zao wapate joto, wenyewe wako macho actively Taking notes kwenye kila neno nalolisema, while they are my enemies. Do you know that? Do you believe that? Yeah. Mm. Wako maadui zangu kabisa, wako watu wasiopenda kipindi cha Amka na Mamapitii kwa sababu zao binafsi, yeah kwa sababu zao binafsi ambazo mbele ya macho yao wanaziona ni sawa, mbele ya macho yao wanaziona ni halali. Wako watu wasionikubali, wako watu wasiomkubali Pitii, wako watu wasiokubali Mkuyuni, wako watu wasioikubali Amka na Mapitii. Wako macho muda huu wakiniangalia jicho kwa jicho, komwe kwa komwe pua kwa pua, na wakisikiliza maneno nayo wafundisha, ndugu zangu nyie, nukta kwa koma, koma kwa nukta, semikoloni kwa neno, kwa neno, waondoke na vitu viwili, aidha cha kuwasaidia au cha kukosoa yeah. Wananiangalia. Kwa hiyo ndugu zangu nataka kusemaje? Ikiwa ninafundisha mambo haya, wewe huyafanyii kazi, adui zako watayafanyia kazi against you. mm -hmm. Be careful, be careful, ndugu zangu. Nikiwa nazungumza hapa habari za mfungo, yuko mtu hapo ambaye hakukubali wewe kabisa mm -hmm. Haikubali kabisa ndoa yako, usiku, kila siku anawaza, anaota lini utakufa, ili amkwapue mai wako kwa halali, akimbie naye biashara tunazozifanya ni zile zile, aidha tunauza vipodozi, tunauza nguo, tunauza viatu, tunauza mapochi au tunauza nguo za ndani. Saiko ya biashara ni hiyo hiyo, kama uuzi simu, unauza makava, uuzi makava, sijui unauza nini, saiko ni hiyo hiyo. Kwa hiyo wafanya biashara, wanaofanya biashara sawa sawa na ya kwako, wananisikiliza sahizi, yeah. Wenye ndoa sawa sawa na ya kwangu kwangu na ya kwako, wananisikiliza muda huo. Ndugu zangu, wako watu hawanikubali kabisa but this time, wananiangalia. Wako watu wanaopenda vitu mimi navyovipenda, hivo hivyo vitu ambavyo mimi navitaka na wenyewe wanavitaka. Saa hizi wako macho, saa tisa hii kuangalia, anatumia mbinu gani, ili wazichukue hizo wakafanyie kwenye mambo yao against me kama mimi naweza nikafundisha hapa na kuelezea habari za science and token, nikasema jamani, pata hichi kitabu uh, pitia. Ameandika vitabu hivi viwili, vyote ni signs and token. This is signs and token part one. And this is signs and token party two. Niko hapa nafanya uhamasishaji, let's say kwenye amka na mama pitii au mission 46, yes. Naambia watu wa Mungu nunua hichi kitabu soma hichi kitabu kitakusaidia. My enemies they have these books, wanakwenda wanasoma mahali pa kuweka signs and token ya mshumaa, ya mchanga, ya leso, ya kiatu, wananiweka na mimi nao kama mimi Mamapitii mwenyewe nina uwezo wa kufanyiwa sign and token. What about you no. Vipi kuhusu wewe? Usipuuze mambo haya ndugu zangu, tunapoamka usiku kuomba na kujifunza, usipuuze nikikwambia. Ndugu zangu, maisha yana vita, yana vita kweli. Haleluya Amen. Haleluya. Haleluya Amen. Haleluya. Amen. Haleluya. Amen. Haleluya. Amen, na silaha silaha haijui mtu aliyeibeba, silaha yenyewe inajua namna ya utendaji kazi tu. Ndiyo maana nimeanza kwa kuwapa huu mfano wa huyu mzee ambaye wakati naoga anajiandaa kuja habari yake ikakumbuka, ikakliki kwenye kichwa changu, nikamwona mtakatifu. Kwa nini unanirudishia hili jambo? Nimeliona Afrika Kusini, wiki nzima imepita, na hata baada ya kumsikiliza yule jamaa, baada ya kumsikiliza yule baba, nikamsikiliza and then baadaye sana nilipokuwa narudi sehemu ambayo nilikuwa, nilikuwa nimefikia kulala, ndio nawaza kwa nini yule mtu alikuwa anahadisia stori ambayo na mimi naisikiliza. Silaha za vita vyetu, ndugu zangu, silaha haijui aliyeibeba, silaha inajua kanuni na silaha inajua kutenda kazi. Basi silaha ikibebwa na chizi, ukikutana na chizi ameshika rungu au panga, anataka kukukata, silaha haiwezi kukataa, haiwezi kusema hapana, sitafanya kazi bwana kwa sababu wewe ni chizi. No, akinyanyua mkono anapanga, anakukata atakukata wakati ni chizi. Silaha imeshikwa na mtoto, mtoto mdogo Silaha haiwazi, haisemi hivi ah, ah, usimuue usi huyu ni mtu, mm, mm, usi, usi, no, no, no. Silaha kwa kadi ya kwamba vigezo na masharti vilizingatiwa, silaha ilifanya kazi. Amen. Kwa hiyo hizi silaha za vita vyetu mambo nayo yazungumza usiku wa manane, yakifanywa hata na adui yako yanafanya kazi. Be careful, sija ikawa watu wengine wasiotija wananisikiza. Yani, kuna mtu ukimsikiliza mambo anayoandika, mambo anayoongea, mambo anayofundisha. Jana nilikuwa naangalia mtu fulani mahali fulani. Ulishawahi kuangalia jambo, then ukajiona hapo? Yani namsikiliza mtu nasema hivi, this is me. Huyu ni mimi <laughs> huyu ni maneno yangu. Yani kakarili neno kwa neno mpaka mfano nasema my god Bro sister, soma Biblia. Mzigo una mafunuo mengi na unene uo, soma Biblia. Yani namsikiliza hivi, usema maapiti unasikiliza yes. Mimi ni mwanafunzi mzuri. Kila mwalimu mzuri ni mwanafunzi mzuri. Mimi najifunza, najifunza kwa watu wengine wanaojua kuliko mimi, moja hata wasiojua kuliko mimi najifunza. Kwa hiyo siwezi kudanganya kwamba si, siangali vitu vya watu wengine no. Watu wanaofanya vitu navyofanya mimi, nawaangalia I learn, I sit down, I listen. Sasa ninaona mtu sometimes, nasema hivi that is, yaani ushae kujiona mtu kwa mtu, yaani unajiona kwa mtu, nasema mm-mm. Ule mfano ni mimi, ile lugha ni mimi, kile kicheko kile ni mimi, kule kugonga mwenyewe ni mimi, kule kujikuna tumbo ni mimi. Yani yale makeup ya nini ile ni mimi, yani that is purely me. Roho Mtakatifu aniambia ya silaha ikishikwa hata na chizi inafanya kazi so tumejifunza habari za ushindi usiopiga kelele. Leo tunaongea habari za kushinda. Sisi ni, ni washindi, na hatuishii kwenye kushinda tu. Sisi ni, ni washindi, lakini kuna pakeji nyingine, kwa sababu ndugu zangu, kushinda vita peke yake haitoshi. Amen, haitoshi, na nitakuambia kwa nini haitoshi, kwa sababu kinachotosha ni nini? Kinachotosha ni ushindi endelevu, sio kushinda sio kushinda, mm -mm. Sio kushinda ndugu zangu, haleluya. yeah. Haleluya, ishu sio kushinda, ila ishu ni kwamba utashinda kwa muda gani? Ishu sio kuolewa, ishu sio ndoa, utadumu na huo mzigo kwa muda gani? Tunasogea mbele kidogo. Ishu sio anniversaries tu, utasherekea anniversaries ngapi? Wakati unasherekea how are you, are you sad? Mwingine anasema namshukuru Mungu miaka ishirini ya ndoa. Ukimwona ndoa ilichomfanya unasema bro no, ungebaki single. Unamwona unasema my god, why ungesema namshukuru Mungu biashara yangu ye, ya usafirishaji ni mwaka wa kumi na moja sasa. Unamuuliza hii biashara imekusaidia nini so far? Nakwambia mna kitu nafanyia mazoea tu Anafanyia mazoezi ukimwona, amechoka, hakufanyi wewe kuwa motivated, hata kwenda njia anayoenda unajiuliza mm -mm, kwa hiyo ushindi peke yake hautoshi, ila kinachotosha ni ushindi endelevu Amen. Yani, haleluya. Yani leo unashinda, kesho unashinda, kesho kutwa unashinda, hata ukifa unawachia watoto wako, wanaanzia kwenye ushindi. Yes, wanaendelea kwenye ushindi wanafanikiwa kwenye ushindi. Hayo ndio mambo ndao yazungumzia wiki hii yote, yes. Ishu sio kushinda kushinda. Kwanza ukijiangalia vizuri utagundua wewe, mara nyingi sana umeshinda, ila kuendelea kwenye ushindi, hapo ndio kwenye tatizo yes. Ila kama kushinda, ulishawahi kushinda wewe. Ah, ulishawahi kuwa na mai, wa ukweli tu wanakupenda. Ulishawahi nyie wewe, hukuwa umeolewa, ila ulishawahi kuvaa sare na mtu yeah. <laughs> Penzi lilikuwa tunasema sio shatashata, yani penzi penzini, yani chujichujicho, umezama mmezamiana ndani mahusiano. Oh, hamkufunga ndoa yoyote, na sare mlivaa, na michezo ya hatari sana mlicheza. saa ya kula cheza sana michezo saa zima mnakula, mnatufanya wenzenu tujisikie vibaya. Saa ya kula ulikuwa ukikata tonge ukiweka kwenye ile chainizi unasema no. No, no, no no, sili mimi kama i bebi. Jitu zima na unaliita bebi unalilisha. Ulishafika mahali pazuri, sahizi uamini huko peke yako. Nasikiliza amka na mapitio, unaamka kama nyoka, unageuka huku, unageuka huku, unapaliwa na mate, hata kukupiga mgongoni kukuambia hivi, vipi je, yeah. nani anaitwa na dada? Vipi mage, vipi mage, magie magie, pole, hamna Sahizi unalaa peke yako, wakanda foreva mwenyewe. Kwa hiyo we, ulishawahi kushinda? ulishawahi kushinda? Sa hivi ndo nasema mimi hata elfu kumi sina, ila sio kweli kwamba elfu kumi haikuwahi kupita kwenye mkono. Imepita mara nyingi sana, ila kuweza kuishika leo na kesho na kesho kutwa, hapa ndipo napozungumzia wiki hii. Haleluya, ishu sio kushika Yes. ishu sio kushika, utashika unachokishika kwa mda gani? Ushindi endelevu inawezekana. Leo upo kwenye nafasi ah, siku siku ya Jumapili tumetoka kanisani, tumetoka kanisani, tumefika nyumbani, baba akanionyesha screenshoti moja. Miaka saba iliyopita tulikuwa tumekwenda Dodoma kwenye huduma fulani hivi mambo yalikuwa si mambo Bwana Yesu, nakushukuru. Tukawa tumeenda kwenye kanisa fulani hivi na na, na, na baba kuhudumu, nisingependa kulitaja kwa maslahi mapana tena. By that time nakumbuka, nilikuwa mja mzito, tumekwenda kuhudumu. Baba amehudumu kwenye hilo kanisa, tumefika pale, baba akahudumu vizuri. wakati anatoka tukakutana na, na dada mmoja akatuchangamkia sana. Alikuwa anafanya kazi Dodoma. sad story. Akatuchangamkia sana, akasema pasta Toni, nabarikiwa sana na huduma yako pale Morogoro. by that time ndio tulikuwa tumeanza ujenzi wa kanisa letu Morogoro. Dada yule akatuambia maneno mazuri ya kututia moyo. Two days later, siku mbili tu baadaye akatufuata Morogoro. Akatutembelea nyumbani, tukampeleka mpaka kanisani, akaona pale kanisani jinsi mambo yanavyoendelea na ujenzi, aka contribute kwenye ujenzi pale. Akachangia karibia mifuko nafikiri zaidi ya 30 mtu mmoja. Ya yes, cement na vitu kadha wa kadha. Then akaenda na sisi mwaka wa kwanza. Akaenda na sisi mwaka wa pili, mwaka wa tatu akaenda na sisi. Baada ya hapo akapotea yule dada from nowhere, such a wonderful partner alikuwepo, alikuwa anakuja uh, Morogoro uh, kwenye ibada hakosi uh, angalau mara moja kwa mwezi. Sad story, then from nowhere tu dada akaanza kupotea uh, tukimtafuta, especially mimi nikawa namtafuta dada, sikuoni unaendeleaje? Sasa unajua, ukiwa kwenye nafasi kama ambayo niko mimi, let's say mama mchungaji, kuna limits unakuwa nayo boundaries, kwa sababu ukianza kumtafuta sana mtu anaweza kuwa na mawazo kadha wa kadha yes, tofauti tofauti. Kwa nini ananitafuta kwa, au kwa sababu ninatoa sana kwenye huduma yao au kwa sababu nilichangia cement, au nanini? Then nikaanza nika, kuweka gaps. Siku moja akanipigia simu akanikansel sana mama mchungaji, kuwa makini, huduma ya vijana hivi na hivi, si unajua. Unajua sisi ukituona tulivyo, tulivyo vijana, mimi pamoja na PT tunahamasisha kweli ushauri, yani tulivyo, tunakuhamasisha kweli utushauri kwa sababu mi, miili kwa sababu ya mifungo na kumlingana bwana umenielewa bwana, tunajikuta unene inakuwa sio talanta. Tuna, tu, tunatamani kunenepa lakini majukumu yanatubana. Ukisema hivi nimemaliza majukumu sasa, hebu nile, unagundua ni saa saba usiku. Unasema ngoja nioge niende, amkana mamapitii amkana mapitii, kisha unasema hem, nijinyoshe. Ukishtuka tena ukuta muda umeenda, ngoja nifunge. So tumekuwa na miili ambayo ukituona unaweza kuhisi kama watoto wenzio. Umenielewa, bwana. Kwa hiyo mtu akikuona the first thing anachokifanya ni kukushauri. Kutana na mtu, samahani nataka nikushauri. Yaani kile kigauni ungekibana huku na huku na huku. Yaani nakushauri ukiwa unaongea usitikisike. Hebu simama tu hivi. Ah, mimi nakushauri pale mara nyingi usivae hivi. Ile ile saa ivue. Yaani mnanipa mambo mengi. Sasa yule dada akaanza kunishauri na mimi nikasema oh, asante mamangu, napokea ushauri. Akapotea kabisa. She was a powerful woman of God, anakuja kanisani pale, anatutia moyo, anaweka sadaka zake na nini, from nowhere tu kwa sababu zake ambazo kwake yeye anaona ni za msingi. Yule dada alipotea. Then jumapili tumetoka kanisani <clears throat> Baba ananionyesha meseji yake ambayo ameandika sad story, ameandika akitokea gerezani hapo Segerea. Kuna dada mmoja nasali pale Mkuyuni akawa ameenda kumtembelea ndugu yake Segerea, alivyoenda pale wakati wa kuongea na kufurahi na yule ndugu yake, yule dada akaanza kushea neno akasema, mimi, mimi nimetoka hapo Milenia Mtawa, nimetoka kwa pasta Tony, pasta Tony kapola, ah! Yule dada akasema, unasali kwa unasariko Pasta Tony, naomba umpelekee hii barua hapo Segerea. Akaandika, mimi naitwa fulani fulani, pasta na mama, sijui kama na mnanikumbuka, naomba mkipata nafasi mje mnitembelee. Barua ile mtu akascreenshot, akamtumia pitii. Nilipoiona moyo wangu kahuzunika, nikasema Oh my God, imekuwaje? alikuwa ni mtu yani Sio we unasema mtu wa mfumo, hata kaunda suti una. Yule alikuwa mtu wa mfumo kweli kweli, ana peni eh, ameiweka hapa kesho nitavaa kikitu cha hapa, ameweka peni, anashona kaunda suti. Nikisema dada dada, kweli amejaa, sio we unasema dada, mwili wako kama wangu dada, yani dada kweli, a yani, ukimuona maskini ya Mungu ameandika ile note kutokea Segerea anasema pitiuu, nisamee sana, kuna vitu vingi nilikuwa navyongea, kuna mambo mengi, naomba uje unione Segerea. Nikasikia huzuni mpaka nikampigia nika mwanasheria wa kwenye ministri, kama mnaomba utaratibu wa kwenda kuwatembelea watu Segere embo niende ni, ni huyu nayemjua au sio? Ni mtu anasema mama, kesi si kesi, jambo si jambo, bahati mbaya bahati mbaya tu nimeidhinisha fedha, bahati mbaya, haikuwa makusudi. Bahati mbaya tu katikati ya kazi nyingi za siku hiyo nikaletewa loto files, nikaambiwa msaini hapa, nami nilikuwa overwhelmed, nimechoka. Mama, nimeidhinisha pesa ya watu imekwenda, sio nikikwambia kwa kiwango cha pesa hata wewe unayo wakakataa kumsikiza kasa. Ishu sio pesa, ishu ni signecha yako. Hapa yuko ndani Segerea kwa siku ambazo hazina idadi. Kwa hiyo kuwa tajiri na kufanikiwa sio ishu, utafanikiwa kwa muda gani? Kuwa mzima. Tumefanya hapa healing Friday, hey, a lot of testimonies wonderful. wonderful especially za wale eh, almashauri ya vinyongo wataalamu wa kutosamee. Unambeba mtu moyoni, ndugu zangu, unambeba mtu moyoni, akijisaidia <laughs> akijisaidia moyoni mwako utafanyaje? Akitoa hewa chafu, akibeua, akisa, tumbo likiunguruma kwa nini unabeba mtu moyoni? Akijisaidia kwenye moyo wako utafanyaje? Shuhuda zimekuwa nyingi za Healing Friday. Nimesamee, nimesamee, wasameni watu. Ukimweka mtu moyoni, mtu anaweza kujisaidia. Imagine, umeweka watu watatu wanne, mics zako wote umewafunikila hapa na walivyo ni nee, watajisaidia kwenye moyo wako, hali itakuwa mbaya. Samee kwa hiyo namshukuru Mungu, healing Friday ikawa ina lot of testimonies. Testimonies mimi nilikuwa sijui kama nikisoma neno tu regularly frequently naweza nikajikuta mtu kaondoka, si tumi sasa testimony. Kwa hiyo ishu sio kupona kwenye healing Friday, ishu utaenda na uo uponyaji kwa muda gani? Leo ukisema umesamehe haimaanishi watu hawata kukosea. Je, yeah, una uwezo wa kusamehe leo wakusamee kesho, wakusamee kesho kutwa. Do you know msamaa? Padei sio pa wiki. Padei ni saba mara sabini. Padei ni vile tu umeishia darasa la tatu. Tungefanya hesabu saba mara sabini ni pakeji ya kusamee mtu padei. Yani kuna mia nne tisini sn unazotakiwa uzililizi kila siku kwa hiyo, ishu sio sio tu kusema nimepona mimi kwenye hiling a, a, a, a, a, Friday nilikuwa na, na eksi wangu alikuwaga mchoyo sana, nikamweka moyoni. Siku tunaachana akaninyang'anya mpaka sendozi, akaninyang'anya cheni. Tunajua kuna watu ni maskini, yani mkiachana nipe loso yangu, nilikuwa zima biki peni selo, nipe kwa hiyo umemweka. Ni, ni, eh, ishu ni kwamba uh -uh, hivi ushindi endelevu je? yeah, utaweza kusamehe leo? Ntaweza? kesho kesho kutwa, tukija baada ya wiki wiki mbili, tutakukuta tuta, tuta una uwezo wa kusamehe tena? Haleluya. chakula cha mtu wa ndani, tukasema habari za mfungo, tukazungumza habari za maombi. Leo nataka nizungumze kidogo kipengele cha imani, wakati imani inatubeba sana kwenye kushinda na kuendelea kushinda. Amen. Being more than conquerors, you need faith kuwa mshindi na zaidi ya kushinda, ndugu yangu, unahitaji imani, unahitaji imani. Wakati nafundisha habari za vyakula vya mtu wa ndani, nilizungumza pakeji hii kwa mpangilio mzuri sana. Pakeji hii ilikuwa ina maana. Nikazungumza habari ya mfungo, nikasema mfungo ni kama foundation, mfungo ni kama msingi, yoyote ambayo huwezi kuyafanya au yoyote yanawezekana tu kama msingi wa mfungo umezingatiwa. Mfungo sio kujisikia, mfungo sio sio sio mood. Mfungo ni lazima. Maandiko eh, yanasema hivi nyie msalipo ama nyie mfungapo, sio mtakapo kujisikia kufunga. Aa, mfungapo hakikisheni lipshaina mmeweka lipustiki vitu fulani vya kupendezesha, ili watu wasijue kama mmefunga, kwa sababu mkiwaonesha, maandiko yanasema hivi, kwa wakati wako soma Luka sura ya sita. A, a, maandiko yanasema utakuwa umekwisha pata thawabu yako. Kwa hiyo kufunga ni lazima. Kama huwezi kufunga, hivi vya huku juu hivi vitakushinda. Haleluya. Kwa hiyo tukafundishana sana sana sana, sana habari za, za mfungo. Nisingependa kurudi hapo, labda kama Roho Mtakatifu atanisaidia wakati mwingine, lakini kufunga, ndugu zangu, ni lazima, sio swala la hiari kabisa. Kama kuna level unataka kwenda, kama kuna umbali unataka kwenda, kama tunataka tuuzungumzie huu ushindi, kushinda na being more than a conqueror, kuna eh, kuhitaji mfungo uzoe Yeah. Tukasema habari ya vyakula eh, vyakula vya mtu wa ndani vinaenda na mazoea, yaani kama hujazoea kufunga, likitokea swala likitokea, coincidences zikitokea, mambo za maisha, ukalazimisha kufu, ukalazimika kufunga, hutoweza yeah hutoweza kwa nini? Hujazoea. Tukazungumza sana habari za Esta, tukazungumza pia habari za Nehemia. Huwezi kukurupuka tu upate taarifa mbaya useme hivi, tufunge. Watu watakuuliza umewahi kufunga, kufunga ni nini? umewahi kumwona nani akafunga akapata breakthrough? Lazima tunakubaliana na Esther alizoea kufunga Amen. Then on top ya mfungo tunakuja na habari ya nini? Ya kusoma neno. Lazima hivi vyakula vyote, ndugu zangu, ni lazima, ukikosa kimojawapo hapa unaugua kwa shako ya rohoni Haleluya! Amen! Kwa shakoo ya rohoni, kuna maeneo utakuwa strong na kuna maeneo utakuwa weak. Kuna mambo mengine utayaweza, lakini masturbation utaendelea kufanya. Kuna mambo mengine utayaweza, lakini udokozi utaendelea kufanya. Kuna mambo mengine utayaweza, lakini dhambi ndogo ndogo ambazo un unazijua we mwenyewe utaendelea nazo, umbea, ufitini. Unashangaa unafika kanisani, eeb rebo wako wako wako shanda teketeketeke teke, teke, ile mchungaji tukasema shalom Shalom, nendeni nyumbani. una hivo, una, una, una, una. umemwona mama mchungaji alivyovaa, yaani unasengenya, yaani hujatoka hata kwenye geti la kanisani. kwa shako ya roho ni kiriba tumbo, kuna kitu kimezidi au kuna kitu kimepungua. Yaani umemaliza tu ibada hapo hapo unaanza kusengenya hivi, kile kijamba koti ni cha ndani au imeunganishwa na koti? imeunganishwa na koti Nikupunguzie ni, ni safari, maana una, una maswali mengi. Halafu chini kavaaji Crocs, nimevaa Crocs leo, unaumbelelea mpaka saa tisa hiyi, maana mm, juzi kama alisuka ile video ya muda, ile video ina kama miaka minne, utakuja kusutwa, ina kama miaka minne. Nikaona tu nikushtue, maana sasa wewe taarifa zote mpaka nikupe. Umenielewa sijui kwa hiyo lazima kufunga, lazima kusoma neno, kuna kupa kuomba. Amen. Warumi kumi kumi na saba. Mimi na wewe tutaelewana tu. Amen. Haleluya Amen. Bwana asifiwe Amen. Haleluya Warumi kumi kumi na saba, basi imani chanzo chake ni kusikia na kusikia huja kwa neno la Kristo. Ndugu zangu, tunaposoma neno la Mungu, neno la Mungu linalofanya kazi siyo neno la Mungu ambalo lipo kwenye bibilia hii. Naomba tuelewane ili twende sawasawa, Amen. Neno la Mungu linalofanya kazi kwenye maisha ya mtu siyo neno la Mungu lililopo kwenye bibilia kama tungekuwa tunafanya hivyo, maana yake ingekuwa hivi, husomi kabisa, unafunga namna hii, unaweka chini ya mto, then unamwambia Mungu, ukija kunisaidia, fungua wee mwenyewe usome. Na kwa sababu Mungu alituumba sisi kwa sura na mfano wake, maana yake anajua kabisa namna wanadamu wanavyowaza na akaona kabisa ajue aweke mifumo mizuri ya kutusaidia. Neno la Mungu ndio linampa mtu imani. Ndugu zangu kushinda, being more than a conqueror. Ukiona mali popote, ninazungumzia habari za being more than a conqueror, yani kushinda na zaidi ya kushinda. Kuna kushinda, lakini haitoshi. Kinachotosha ni zaidi ya kushinda. Sijui kama unanielewa. Yani kushinda mara moja haitoshi, ila kushinda zaidi ya mara moja inatosha. Kwa hiyo, ili uweze kushinda, ndugu zangu, kwa mambo haya ya imani na mambo haya ya safari ya mtu wa ndani. Ndiyo maana tumesoma waraka wa kwanza wa Yohana tano nne pale, anasema kila kilichozaliwa. Maana yake kuna kuzaliwa mara ya pili pale. Kwa hiyo ushindi wa mtu yoyote wa mara ya pili unaambatanishwa na imani, amen. Huwezi kutenganisha imani yako na ushindi, huwezi kwa kuwa ndugu zangu sisi, muda wote hapa kila siku nawaambia, and I hope mnanielewa na mnafanyia kazi. Tunapozungumzia vita, tunapozungumzia ushindi, hatuzungumzii lolote la nje Amen. Mwili huu wa nje ni mavumbi na mavumbini utarudi Amen. Hakuna ushindi wowote kwa mtu wa nje, hakuna ndugu zangu, hakuna ushindi wowote wa mtu, mtu wa nje. Kila unapomwona mtu ameshinda na akakuonesha kwamba ameshinda kwa kutumia mtu wa nje, anakudanganya. Ndiyo maana hata maprofesa wanaroga, ndiyo maana hata warembo wanavaa irizi, warembo wanaenda kwenye nyumba za waganga. Angeweza kusema hivi, urembo wangu unatosha. Urembo hautoshi. Ukitaka kujua urembo hautoshi, mwangalie dada yetu Vashti Maandiko anasema alikuwa mzuri wa sura. Iamini Bibilia, kuhusu wewe hawajatuandikia, lakini kuhusu Vashti wametuambia, dada alikuwa mzuri wa sura na umbo. Kwa hiyo pamoja na kuwa mzuri wa sura na umbo kwa levo ya mwanaume wake kutaka kumuita ili ufalme mzima wa Shushani ngomani, a, a, a, a, Shushani ngomeni umwone bado, ndoa ikamshinda akaondoka, akaondoka Vashti akiwa mrembo. Kwa hiyo vita yoyote ya mwilini mtu ukimwona anapigana au hata kama wewe ndugu yangu una tabia ya kupigana vita za mwilini, umejiandikisha rasmi kwenye darasa la watu wanaoshindwa. Nothing, nothing is working physically. Nothing. Okay. Absolutely not. Yani hakuna chochote cha nje ndio maana kuna watu hawana talents ulionayo wewe hawana vipao ulivyonavyo wewe hawana chochote ulichonacho wewe, maidia wako bench. Kuna watu wanaimba vizuri kuliko wewe hawana mahali pa kuimbia, wewe unashangaa yani. Wakati mwingine unawaangalia lete, acha niwatolee ndugu zangu ambao nawafahamu hawatakuazika, Osborne praise, unawaona pale juu wanaimba na kucheza za Kongo zile wewe huko nyumbani unawaangalia le unasema hivi, hapana hapana, yule hajatoka Brazzaville. Brazzaville pale ndo angetingisha hivi kichwa pale, amekosea kucheza. wangeniita mimi sasa kule Brazzaville, mimi naitwa Papa Mobimba, mutu ya Kongo. wangeniita mimi pale ndo ningecheza vizuri sana kuliko yule, lakini ndo hujaitwa, ndo hujaitwa sasa. hujawai kuona wewe mtu unamwangalia na mai wake, unajibalansisha kwenye equation, unasema ya mtendei akiule kaka, ningekuwa mimi sasa, ndo mtu wake eh? Kwanza asingeva kile kiti sheti, yani ningemvalisha shati mmeremeto, wacha, ningemfunga na tai, yani kaka, ningempaka uburushi. Kwa nini anamchezea wewe? Unamwona mtu na, na, na, na mke wake, unasema huyu dada huyu, angekuwa mke wangu eh. ningempiga Hapana, hichi kipara anamchezea? Ningemshona, ningemshona lasta, ningemweka wigi fupi, wigi refu. Unajiona una wewe kwenye imeji za watu, lakini hauko pale. Hujawai wewe kuwaona watu kwenye viti wasivyo stahili? Unamwangalia mtu kabisa, unasema huyu ndo mwimbaji e, wangeniita ndo. Haupo sasa, kwa hiyo tunashindwa kukuita. Haupo, bahati haijakuangukia shemeji. <laughs> Mimi nimeshaona watu. Unamwangalia mtu unasema, huyu ndio dereva eh? Ndio dereva wa waziri mkuu, ndio dereva huyu. Mbona mimi naweza kukimbiza gari kuliko huyu? Unaweza, lakini hujaitwa. Vita ni ya ndani, vita sio ya nje. Tena vita ya ndani uzuri wake, ile ndio inaweza kukupa sifa ikakustahilisha kuliko vya nje. Kwa hiyo hatuna chochote sisi tunachokifanya kwa nje kikaleta maana. Na hata kama ndugu yangu, probably ndo mara yako ya kwanza unaangalia Amka na Mapiti, achana kabisa habari ya vita vya nje. Vita vya mwilini, kuchambana, maneno maneno, vijembe, status, long paragraphs, hazifanyi kazi. Haleluya, amen. Vichambo vya hapa na pale, eh, ku, ku, uh, kusemeleana. Elimu, mimi nimesoma, eh, mpaka Oxford, huko nyumbani unatoa kopi kwa muhindi stationery, una digrii mbili, lakini kuna mtu ana kadiploma tu, yuko State House ana diploma tu, ana diploma lakini ananena kwa lugha, ana diploma lakini ana mganga wake mkali kuliko wa kwako. Ndio maana kwenye mambo haya a, amua kukaa upande mmoja, simama. Umeamua kuwa ni watu wa mshapopo, usiku amka kusikiliza mafundisho haya, sikiliza muda wa kuomba omba. Kwa nini? Charoni ndo kinambeba mtu, unaweza ukaa una... aie, ndugu zangu, mtakubaliana pamoja na mimi, watu wana digri zao zipo ndani, tena kozi ngumu sometimes kama za Sua, ulishaiwe kuona kozi za Sua, chuo cha Sua. mi nimeishi Morogoro miaka zaidi ya kumi. Ni hatari. Panya wadogo wadogo wanakuzwa kuwa wakubwa wanuse mabomu, una, una graduate, hakuna bomu hata moja Tanzania yalipuki. Umekaa nyumbani unaiangalia digrii yako ya wanyama wadogo wadogo. Apopo vinyama vilikuwa visimbilis vidogo, umeweza kuvitreini mambwa kunusa mabomu Ume graduate degree ya kwanza. Bomu amna, uko mahali unamenya machungwa, na kuna mtu ana diploma tu ya kuongea Kiswahili fasaha, alikuwa anajifunza tu pale UD na, na vivumishi vihisishi vigaragizi, yuko State House. Unawaza mimi nimesoma kozi ngumu PCM, nilikuwa nasoma mpaka nalia unasoma mpaka unalia Pise, mathematics yaani, mtu mathematics ana a hey, si, sijui kuhusu wewe form 4. Mimi nazungumzia mtu chuo ana mathematics, yuko nyumbani anawasaidia tu wazazi kazi za ndani, mtu wa ndani. Kwa hiyo ushindi ambao tunauzungumzia hapa ni ushindi wa mtu wa ndani, sio ushindi wa mtu wa nje. Sasa kwenye ushindi wa mtu wa ndani, huwezi kuuzungumzia ushindi wa mtu wa ndani kama unaweka mbali somo la imani yeah. Haiwezekani kwa sababu safari kuanzia ilivyoanza chini kwenye kutengeneza msingi, wa kufunga ni imani, kwenye kuomba ni imani, kwenye kusoma neno ni imani, kwenye kutoa sadaka ni imani, yote tunayoyafanya yanaelekea kwenye imani hata ushindi wenyewe ni ushindi ambao originality yake ni imani. Lakini ndugu zangu, imani sio automatic. Hiki ndicho kiini cha somo langu leo. Imani sio automatic, imani sio automatic. Hapana, hapana, ndugu zangu, imani sio automatic. Imani ni kama shule, you learn. Timotheo wa pili <clears throat> Bwana Yesu nakushukuru Timotheo wa pili sura ya kwanza mstari wa tano. Bwana Yesu nakushukuru kwa kuwa nitafanikiwa leo Amen. Timotheo wa pili sura ya kwanza mstari wa tano, zungumza habari za imani huwezi kuutengan... haleluya haleluya huwezi kuutenganisha ushindi wa mtu wa nani na imani huwezi huwezi lakini ndugu zangu imani sio automatic imani haiji tu haijiten yes nimepata ne neno imani haijitengenezi yenyewe Imani ni mchakato. Imani inatengenezwa. Imani unajifunza kama unavyojifunza shule shuleni, kama unavyoenda shule kusoma, ndivyo unavyojifunza matters concerning faith. Amen. Na huwezi kupokea chochote pasipo imani. Waebrania 11:6, maandiko yanasema hivi: pasipo imani Tuanzie Waebrania 11:6 halafu twende kwenye Timotheo wa pili sura ya kwanza mstari wa tano. Waebrania 11 mstari wa kwanza. Basi imani ni kuwa na hakika ya mambo ya tarajiwayo ni bayana ya mambo yasiyoonekana. Imani ni kama fedha. Imani ni kama currency. Unapotoka nyumbani kwako au unamtuma mtoto kwenda kwenye duka la mangi kununua sukari Unamwambia hivi mtoto wangu eh, chukua hii elfu moja, nenda kanunue sukari robo kwa mangi. Akifika pale kwa mangi, anachokifanya mtoto anafanya hivi: Mangi, shikamoo. Marahaba. mama ameniagiza. Wakati anazungumza juu ya agizo alilopewa, mama ameniagiza sukari robo, anatoa na ile buku, maana yake ananunua yote tunayoyafanya kwenye ulimwengu wa roho, yote tunayoyataka, yote tunayoyatamani, yote tunayoyadisaya tunayanunua. Amen. Tunayanunuaje? tunayanunua kwa imani Amen. Ndiyo maana akasema hivi, imani ni kuwa na hakika na mambo yatarajiwayo, bayana ya mambo yasiyoonekana. Yako mambo unayatarajia, yako mambo unayataka kutarajia, huko sasa kutarajia huko sasa ndiko currency, ndiyo ile fedha. Yaani kama hutarajii, hupati. Yeah. Kwa hiyo matarajio haya yanaenda na vitu ambatana. Unajua, kama unatarajia mtoto, kuna lugha utakuwa unaziongea, kuna usafi utakuwa unaufanya hapo nyumbani, kuna vinguo vya watoto vidogo vidogo utakuwa unavinunua hapo nyumbani Amen. na kuna namna wewe mwenyewe utaanza kubihevu na kuvaa kama mama Amen. Mama yote ambaye ni mjamzito anategemea kujifungua hivi karibuni, anategemea kupata mtoto. Hata kliniki tunaambiwa kuna vitu vya kujiandaa, hata vitu pale nyumbani huwa vinaanza kubadilika kadri siku zinavyozidi kwenda. Anatengeneza space kwa ajili ya mtoto, anatengeneza mental pictures huku kichwani kwamba kuna mtoto atakuja, atakaa hapa, ataweka hapa vitu vyake, vinguo vyake vitakuwa hapa, kibeseni kitakuwa hapa, hajamwona mtoto bado bado ni mjamzito huwa tunaambiwa sisi kishafika miezi sita, andaa begi lako la kujifungulia. Nisipojifungua? No, utajifungua. Kwa hiyo ukianza kuandaa begi lako la kujifungulia, ukianza kuliwekea vitu pale ile ile, pale ile ndio imani. Unamwambia yule mtoto yule mwanangu, karibu unakuja. Beseni hili hapa, haleluya! Vinguo hivi hapa, visoksi hivi hapa, vibebisho hivi hapa. Ile ndio imani. Ni changamoto sana kumkuta mama mja mzito mimba miezi nane hana chochote, hana chochote, begi la kwenda kujifungulia hana, hajui atakapojifungulia, nyumbani pale yuko vile vile kama bachela. Ni changamoto mm. Huyu atajifungua kwe, huyu ana taarifa kwamba ni mja mzito? Ndivyo ilivyo. Kwa hiyo tunapoyaendea maisha ambayo kila siku yana dimandi ushindi, ndugu zangu, tunapigana kila siku yeah. Kila siku tunapigana kwenye kazi zetu, tunapigana kwenye biashara zetu, tunapigana kwenye ndoa zetu, ndio kabisa, kutafuta amani na furaha kila siku. Kwenye malezi ya watoto ni mapigano kila siku. Mtoto akiwa mdogo ni tofauti, akikua kidogo ni tofauti, akiwa tineja tofauti, akiwa mtu mzima. So ukiangalia maisha na kuyachunguza kwa jicho fulani hivi utagundua We are fighting every every single day. Kwa hiyo hiyo inatupelekea mahali pa kwamba tuna uhitaji ushindi every single day, na kwa kusema hiko, tunahitaji imani kila siku Amen. Imani unajifunza kama unavyojifunza darasani, sema a a. Kama nakwambia sema a, wewe umenyamaza, hutaweza kusema Aa. Imani unajifunza Anasema hivi basi, imani ni kuwa na hakika na mambo ya yatarajiwayo ni bayana ya mambo yasiyoonekana. Nitarudi hapo mstari wa sita, anasema hivi, lakini pasipo imani haiwezekani kumpendeza Mungu. Wao vita anayepigana ni mtu wa ndani according to Wakorintho wa pili kumi mstari wa tatu. Anasema, maana ingawa tunaenenda katika mwili lakini hatufanyi sisi vita kwa jinsi ya mwili maana silaha za vita vyetu zina uwezo katika Mungu. Tulia hapo. Wao silaha za vita vyetu zina uwezo katika Mungu. Kwa hiyo silaha zetu sisi zipo kwa Mungu. Wakati huo, Waebrania anasema hivi, pasipo imani haiwezekani kumpendeza Mungu. Kwa hiyo kama huna imani atakupaje silaha? Haya ah, kama huna imani atakupaje silaha? Timotheo wa pili sura ya kwanza mstari wa tano anasema hivi, anasema hivi nikikumbuka, imani uliyo nayo isiyo na unafiki, ambayo ilikaa kwanza katika bibi yako Loisi na katika mama yako Yunike, nami nasadiki ya kwamba wewe unayo Mtume ameenda kumtembelea kijana wake Timotheo, na anaonekana huyu mtume alikaa muda mrefu sana, kiasi kwamba bibi alimwona, mama alimwona, sasa anamwona mjukuu. Anavyomwangalia hivi, Timotheo anasema, Timotheo, nimekuangalia kwa muda mrefu na kuobserve na kuchunguza, kuna kitu nimekiona kwako kinaitwa imani. Wow, kwa hiyo imani is observable, yaani imani unaweza ukaiona. Yani, ukiona kwa mtu, mtu mwenye imani na mtu asiyekuwa na imani ni watu wawili tofauti, na wanatofautiana kwenye vitu viwili tu, kwenye maneno yao na matendo yao. Class dismissed. Kuna maneno mtu akiongea unajua kabisa huyu mtu huyu ana imani. Leo ana hali mbaya, leo ana tabia mbaya, leo ana changamoto, leo ana magonjwa, leo yupo katikati ya dhiki na tabu na kushindwa na umasikini usiokuwa wa kawaida, lakini kauli zake anakwambia nchi hii tunatoka. Amen. Nchi hii tuna yani, nchi hii tunatoka. Yani, kauli za watu wenye imani. Ndio maana Rahabu aliandikwa kwenye kitabu cha Waebrania kumi na moja kama mtu wa imani. Unawaza Rahabu kahaba, wewe hata ukahaba ufanye, lakini hii Biblia ingeendelea sidhani kama ungeandika kwa navyo kuona hivo na roho ya ushario. mm -hmm. Rahabu kahaba, tutasoma hapo wiki nzima. tuna jambo hili utashangaa, Rahabu kahaba, yes kahaba He, anakuwa mtu wa imani. Yes, yes, mtu wa imani kaaba. Ee, maandiko anasema hivi, nendeni taratibu na makaaba watawatangulia. Utashangaa parapanda popo wale wenye vimini bana msuli vitovu wazi nyonyo juu wote, unaona mbele pale, unasema nyie, nyie, hii sio parapanda, ndo wenyewe wana imani, wana imani. Maandiko anasema hivi shetani kwenye swala la kuamini anaamini mpaka anatetemeka. Wewe unatetemeka baridi tu, au ganzi, au ukienda hospitali ukaambiwa kuna sindano sasa, eh? E, nisaidieni yani, ndugu zangu nisaidieni yani, we maeneo yanayokutetemesha yaani mengine e, ma, mengine siwezi kuyataja kwa sababu mbele yangu kuna kamera, lakini ncheki kwa WhatsApp <güls> <güls> maeneo yanayokutetemesha Maandiko anasema shetani akilisikia neno la Mungu anatetemeka. We unasoma neno la Mungu mpaka ukatetemeka? Kwanza tu utetemeka. Akamwangalia mtume, akamwangalia Timotheo akasema, Timotheo sikiliza, nikwambie, kuna kitu na kuangalia nakiona kinaitwa imani. Hii imani nayoiona kwako hii? No, nimewahi kuiona sehemu. Nimeiona kwa bibi yako Loisi, akasema hey, Jamani ulikuwa ukasema eh, lakini i imani nikaja nikaiona kwa mama yako Eunice. Akasema ha, na sasa I perceive. Biblia ya Kiingereza nasema I perceive, Biblia ya Kiingereza ninashawishika ndani yangu. Imani hii na wewe unayo wao. Kwa hiyo imani is observable, inaonekana. Lakini pia imani is transferable, it can be transferred. Yani unaweza ukaibeba ukaitoa kwako wewe, kibibi ukaibeba ukampa mjukuu wako faith kwa nini? Kwa sababu ili tuweze kushinda ndugu zangu, kwenye biashara zetu, kwenye kazi zetu, kwenye ndoa zetu, malezi ya watoto wetu, miradi yetu, projekti zetu, hata mabadiliko ya tabia zetu wenyewe lazima tuwe, kuna kitu kinaitwa imani, tunacho. Kama huna imani ya kubadilika, hubadilike, hubadilike. Lakini ndugu zangu, jambo la msingi nalotaka kulimalizia hapa kabla tujaanza kuomba ni kwamba imani sio automatic. Imani ina, ina, ina mchakato. Warumi 10:17, taka tusomea. Imani ina mchakato, kuna vitu usipovifanya imani huyoni. Warumi 10:17 b. Haleluya. Warumi kumi, kumi na saba anasema hivi Haa. basi imani chanzo chake ni kusikia. Aha, basi ok, imani ina mchakato good. Na pasipo imani haiwezekani kumpendeza Mungu, chochote nachokitaka ni lazima niwe na imani. Je, imani ni nini? Simpo imani nikuwa na hakika na uhakika tu. Leo mimi ni maskini, kesho sitakuwa maskini. Leo mimi ni muhitaji, kesho sitakuwa muhitaji. Leo mimi naumwa, sitakuwa mgonjwa tena. Leo mimi na tabia mbaya, katika jina la Yesu sitakuwa na hizi tabia mbaya milele. Imani lakini, Warumi kumi na saba anasema hivi kumi, kumi na saba basi imani chanzo chake ni kusikia. Ndio maana nakwambia hivi imani haui haiji automatic. Imani kumbe ina mahali inaanzia. Imani inaanza kwa kusikia. Na nitulie hapo kidogo, nikwambie ndugu yangu, kabla hatujazungumzia imani hii ya Mungu, hata imani ya kwenda kwenye hospitali unayoenda saizi, kuatendi kliniki hiyo, ulisikia sio kwamba wewe hiyo hospitali unaijua no dawa kubwa hospitali ulikuwa uijui, ila yuko mtu ulimsikia, akakwambia pale pale pazuri, wanazalisha watoto vizuri, hata usikie uchungu. Kweli eh, kwanza kufika ile hospitali wanakupokea eh. Wanakupokeaje? Wanakukumbatia na wanakupa pole. Kwa nini? Wewe ni mja mzito. Kweli eh, wakisha kupa hapo, wanaanza kukukanda upande na upande huu. Yale mambo ukayasikia ukayasikia ukayasikia ukayasikia, mwisho ukasema hivi, napata mimba Mm -mm -mm -mm -mm. Hospitali ya kunibembeleza hivi hapana, zamani kuwa nasikia uchungu mkali, watu wanalia, no, wiki ijayo am pregnant kweli. Ukafanya vitu vya kushangaza, ukapata mtu ndani yako, ukaenda ukajifungulia ile ile hospitali waliokwambia. Sisi kama wazazi, hata mimi shule ambayo nimempeleka nimempeleka, watoto wangu wanasoma hapo, nilisikia haleluya, amen, haleluya. Hata sisi wazazi wetu shule za sekondari na vyuo walikuwa wanasikia na kupeleleza kwanza, shule gani ni kwa ajili ya ichijielo. Anasema ichijielo huyu shule flani hichikaielo mm, hichikaielo. Unasikia? Kwanza hata mimi mwenyewe shule nilopeleka watoto wangu, nisidai nawajua walimu, siwajui, sikuwa nawajua. Nikasema mm -mm, nataka kutengeneza imani juu ya wanafunzi hawa ambao ni watoto wangu, nataka niwapeleke shule. Shule gani nzuri? nikaanza kupekuwe. nikaanza kupekua nikaingia kwenye websites nikasoma shule hii nikaiangalia, nikaona hizi uniform, hapana, siziwezi, mbona fupi sana? nitawapiga watoto hawa hawan no. ni e, mngoja hii hii wanavaa ndefu, mbona walimu wazungu amna wazi, walimu wa China e. nikafanya evaluation kwa kusoma shule niliyowapeleka watoto wangu, baada ya kuulizia na kupata taarifa, nikasoma haleluya, yeah. Nikawa convinced, nikashawishika kwamba ni sehemu salama, peleka watoto yeah. MC wa harusi yako ulisikia, anasherehesha vizuri kwa bei nafuu, ukaenda uliponunua hizo sikokodinko umesikia, kuna duka linauza viatu virefu ambavyo visigino wavichomoki kwa bei ya Mtanzania wa kawaida ukaenda. Kwa nini? Uh, nani haukwenda? Mwenge siku moja nikamuuliza, sio tulikuwa tunapita mali kama hivi sio, mpaka ninunue hivi viatu. Akasema, mama, hivi viatu ni hatari. Kasema hatari yake nini? Sio lakini mbona unanitisha? Akaniambia, hivi viatu unavyotaka kununua hapa ni vizuri kwa nje na kwa sura, utavijaribu hapo vitakutosha utanunua ukifika nyumbani vyote vya kushoto. <laughs> true story. E, tulikuwa tunapita mali, na sio, tumepita nikamwambia, hebu turudi, nimeona siku na white pale. Akasema, mama, hilo duka ni zuri, lakini ukinunua humo ndani, kwanza wanakupa nafasi, unajaribisha. Kama hujui catwalk, wanakufundisha. Sio, sukuna sukuna, unatembea hivi, no, sukuna ina mwendo jamani, yeah. Wanatoa na mafunzo mafupi sana dakika ishirini ya namna ya kutembelea hills. Anasema, lakini mama, ukinunua hili duka, ukitoka hapo unashangaa viatu vyote ni vya kushoto. Nikaondoka, sikununua kweli, kwa habari ya kusikia. Can you imagine, mimi sikununua, sikununua kwa habari ya kusikia Akaniambia, ukinunua hapa hey, utashangaa utaenda nyumbani utakuta vitu vya kushoto au rangi tofauti. Nikasema, jamani, mazingaombwe huko mama mchu, wakasema hawa hapa hawajali, niwajaribu nika <coughs> ni imani yangu, nikaona imani yangu ina mambo mengi, nisije nikaipoteza kwenye mambo madogo madogo kama viatu, nikaamua kuacha, ila nilisikia imagine, imagine nilisikia tu, nilisikia tu nilisikia mtu akiniambia usinunue hapa viatu, ukitoka hapa vyote vitakuwa vya kushoto. Na umama mchungaji wangu, sikununua. Wangapi wanasikia juu ya biashara yako ambayo hata hawaijui? Wanapewa tu sifa mbaya. Usinunue mashuka kwa yule dada, usinunue ule ubuyu, ni mchungu, usinunue zile karanga, hajui kukaanga vizuri, na hawanunui Imani inakuja kwa kusikia. Imani ya kufanya chochote, hata ya kununua hayo mashuka unayouza, inakuja kwa kusikia. Ndugu zangu, wateja wako wanasikia nini juu ya biashara yako? Kuna mtu leo hana ndoa, hataki ndoa, hataki mume, hataki mke, kwa habari za kusikia. We, wanaume wanapiga. Umewahi kuingia ukapigwa? Bado. Umewahi kumpata mtu akakupiga? Bado. Ila moyo una hofu. Sasa mimi siendi. Mimi kupigwa sitaweza. Kakwambia atakupiga, na kuna mwanaume haoi, anasema wanawake wa gharama sana, kusuka nywele elfu thelathini. Elfu thelathini unasuka. Anapiga hesabu. 30 na mwezi una siku 30. Okay, kusuka nywele elfu thelathini anajitisha mwenyewe kwa sababu pia nywele usuki kila siku. Sasa sijui anapigaje hesabu zake. Anasema kusuka nywele elfu thelathini. Mm. Mwezi una siku 30. No. Dada. I'm happily single na kama mwenyewe siwezi. Kwa habari za kusikia, likewise, kwenye mambo ya rohoni, imani huja kwa kusikia. Halafu anaendelea mbele kidogo, anasema hivi, kusikia huja kwa neno la Kristo. Haleluya, kusikia huja kwa neno la Kristo. Wao, ndugu yangu, nikaanza kwa kukwambia hivi, Mungu anapokuja kukuhudumia malaika wake vitendea kazi vya rooni, vinapokuja kwako, vinaangalia sio kilichoandikwa hapa. Kama ingekuwa neno la Mungu inaangalia kilichoandikwa hapa, wengi tungekuwa mbali. Maana yake ungekuwa na bibilia yako, unaifunika unaiweka kwenye chini ya mto unalala, everything is so fine. Mungu akija anafungua, anasoma, anakutendea. Inaangaliwa mzigo uliotoka hapa ukapata mchakato ukaingia moyoni, unasikia nini? Unasikia nini ndugu yangu? Kwa sababu kusikia ni jambo la hiari. Unasikia nini? Unasikia nini? Nani anakuambia nini? Nani umempa sikio lako hili? Nani umempa yani? Nani anayekuelekeza nini cha kufanya? Wengine ndugu zangu, tumekuwa like spiritual tourist, watalii wa rohoni. Kila programu ya maombi upo, kila kundi la maombi upo, wamama wa uamsho vetenari upo, wamama wa jasiria mali buza upo, wamama wa injili stimasaki upo, yaani kuna vikundi aka tukufute upo kila mahali. Unasikia nini? Swali langu usiku wa leo, kabla hatujaomba, we are, we, we are praying, ndani ya dakika mbili tunaanza maombi hapa, tunaomba the grace, grace, Mungu atupe neema ya kukuza imani zetu, Amen. Sema amina, mtu wa Mungu, kwa ajili ya neema tu. Mungu tusaidie. Maneno yako haya ni mazito. Sio kila mtu anaweza kuyaelewa. Mimi mwenyewe, Mungu, sielewi. Nisaidie mchakato wa imani. Lakini nimekuambia, ndugu yangu, unasikia nini? Warumi kumi kumi na saba. Imani huja kwa kusikia. Maidia, unasikia nini? Kwa sababu haya masikio ni ya kwako haya masikio ni ya kwako wewe, ndio unayeweza ukaamua kuyafunga, lakini kuna siku nilifundisha hapa nikasema hivi. Na imani huja kwa neno la Kristo, neno hili lazima aidha tulisikie mtumishi wa Mungu anavyofundisha, kama anavyofundisha hapa, au tulisome ukiwa unasoma hii Biblia utagundua au utaona au utahisi au utajua ni kama vile kuna mtu wa tatu, a third person, ambaye kama anakuelezea hiyo stori ya mtume na Timotheo, nilivyo mtaja Yunike, nilivyo mtaja Loisi, ni kama vile umemuona bibi mtu, mama mtu, na timotheo mwenyewe yule. Kile kisauti kile cha mtu wa tatu yule sasa ndio anayeongea na masikio yako ya rohoni. Kwa hiyo, wewe ndio unaamua, nisome neno au nisisome? Ni wewe. Kwa sababu nikisema imani huja kwa kusikia, haimaanishi huja kwa kusikia kwa masikio haya, no. Hapa umbali wa kutoka kwenye jicho lako mpaka kwenye neno la Mungu, wewe ndio unaamua my dear. Kabla tujamaliza kipindi, unasikia nini? Kwa sababu kusikia, ndugu zangu, kusikia ni, ni swala la kuamua. Wewe ndo unaamua Nisikie nini, nini nisisikie? Yeah. Peji gani Instagram ni peruzi, ipi nisiperuzi, wapi nisiangalie? Iko ndani ya uwezo wako. Hakuna mtu yoyote ambaye anakushikia simu yako namna hii akakwambia hivi hapo acha, mm -mm. We ndo unaamua. Wengine mnaenda yani purposely, strategically unaenda kwenye search. Wewe ukitaka kujijua wewe ni mtu wa aina gani huwa unaangalia vitu gani? Nenda tu kwenye peji yako ya Instagram au TikTok au Facebook, nenda pale kwenye sechi injini. Kila mtu naihukumu nafsi yake, kaangalie pale vitu ambavyo umesechi siku nzima ni vitu gani ndo unamlisha mtu wako wa ndani hivyo. Kama wewe umeenda kusechi pale habari za udaku na umbea, mtu wako wa ndani anajaa udaku, anajaa umbea. Na Mungu anasema hivi, pasipo imani haiwezekani kumpendeza Mungu. Elewa neno haiwezekani, ndugu yangu. Ukiambiwa neno haiwezekani, please be humble, elewa kwamba kwa ni neno haiwezekani. Kwa hiyo nikaanza kwa kusema silaha anapoitumia hata jambazi kwani jambazi akishika panga anamkata mtu hamkati? Anamkata, anamkata. Yes, kwa silaha haichagui silaha tu, yani yenyewe inategemea imeangukia kwa nani. Yuko mtu hapa ananiangalia, hanikubali, but he is taking, she is taking word to word, komatu nukta, anaenda anayafanyia kazi, kuna mambo anayaacha. Ndugu zangu, ni maamuzi Kukua katika imani ni maamuzi, unaamua, unaamua. Hiki chakula mimi sili. Mbona umeamua wewe? Huli makande na ujara huu ni mwezi wa tatu, so, umeamua, umeamua. Kuna watu hawali ugali, ameamua, kaamua. Tunao, mimi ugali sili. Hata mimi kuna vyakula sili, nimeamua. Sili ice cream, sili Nimeamua, hakuna mtu wa kuniambia mamchu vile ice cream, umri umeenda. Amna mdu wangu, naruhusu kula ice cream hata tatu, ila sili kwa sababu zangu binafsi. Ila pia hata ningeamua kula ice cream ningekula. Unakula nini, ndugu yangu? Mtu wako wa ndani, ili imani yake ikuwe, maandiko anasema hivi, imani huja. Elewa neno huja, kana kwamba imekaa mahali. Imani ina miguu Ina miguu, ina miguu ina kama kitoroli kina ma eh, kina matairi kwa chini inaletwa, ila inakuja kwa kusikia. Wewe unasikia nini? Swali langu kabla hatujaomba, unasikia nini? Na kusikia ni jambo la hiari. Wewe ndo unaamua usikie kitu gani, wewe ndo unaamua yes. wewe ndo unaamua mm. Wewe ndo unaamua nisikilize kitu gani, kitu gani nisisikilize, peji gani nisome? Peji gani nisisome? Nani ni msikilize? Naona mama Piti, anaongea nonsense, don't listen. Kama hali ambako unasikiliza na imani yako inakuwa, usikubali kwenda kwa mobs kwa mashabiki wengine, tunaenda kwenye makanisa, tunaingia kanisani mpaka tunatoka, hatumwelewi mchungaji amefundisha nini. Yeti tunaenda tu, ukiulizwa sababu, mi marafiki zangu ee, wanaenda kule, mamdogo anasali kule, bibi anasali kule. Unaelewa, huna unachokielewa. Imani, imani huja. Imani imekaa mahali, imani ya kukutoa ndugu yangu kwenye shida hizo, kwenye umaskini, kwenye changamoto, imani imekaa mahali Pasipo imani haiwezekani kumpendeza Mungu, inatakiwa kujia. Kuja kuja, ikujie wewe. Inakujaje? Inakuja kwa kusikia. Wewe unasikia nini? unasikia nini? Wengine tunajiingiza kwenye matatizo discussions ambazo hazituhusu hazitusaidii, unajiingiza tu mradi uonekane na wewe changia mada kila mahali unachangia vitu vingine mpaka ano, unachangia kila kitu, mahusiano upo, siasa upo, ndoa upo, yani wewe, yani we unajua kila kitu, huduma unajua, mahusiano unajua, siasa unajua, mpira je, we hmm, wachezaji waliosajiliwa, waliotolewa, waliopigwa pena, kila kitu unajua, shoo zote unajua, yani vitu vyote unajua. Ndugu yangu, swali langu, unasikia nini ili uwe mshindi mwenye kushinda na zaidi ya kushinda, ndugu yangu, lazima uwe unasikia. Masikio yako ya nje na masikio yako ya ndani yawe yanasikia. Je, unasikia nini? Unajisikilizisha vitu gani? Do yourself a favor, soma neno. Maandiko anasema imani huja kwa kusikia na <tipi> na kusikia kwenyewe na kwenyewe kunakuja kwa neno la Kristo. Wow wa wow, imagine mtu ambaye hasomi neno kabisa. Kabisa. Kabisa. Ushindi utaupataje? Ndio maana kwenye wa Samweli Yohana, Yohana wa uh, wa kwanza waraka wa kwanza, wa kwanza wa Yohana waraka wa kwanza, wa kwanza wa Yohana sura ya tano mstari wa nne anasema kwa maana kila kitu kilichozaliwa na Mungu huushinda ulimwengu. Kila kitu maanake, garantii ya kushinda ipo. Anasema na huku ndiko kushinda kuushindako ulimwengu, hiyo imani yetu. Imani ipi sasa? Inaokuja kwa kusikia. Kwa kusikia nini? Unasikia nini? Mtu wako wa ndani anasikia nini? anasikia magonjwa, anasikia kuchoka tu, anasikia umaskini. Taarifa hizo ulizonazo, ndugu yangu, juu ya ndoa, umezisikia wapi? Fungua pamoja na mimi kitabu cha Yoshua. Yoshua sura ya ishirini na moja Uf. Yoshua sura ya sura ya pili, tusome Yoshua sura ya pili. Uamuzi, uh, Yoshua sura ya pili na kitu nataka tukiangalie pale, tufanye maombi <coughs> Haleluya, amen. Yoshua sura ya pili. Unasikia nini? Na kusikia ni intentional, wendo, unaamua Hakuna mtu anaye scroll your you phone for you. Nazungumzia simu, kwa sababu currently ndio njia kubwa na mawasiliano tulionayo. Zamani tulikuwa hata tuna magazeti na, na vijarida, bado ulikuwa unasoma magazeti ya ngono na udaku, unajeza nafsi yako vitu vya ajabu, mtu wako wa ndani anajaa hofu na mashaka. Eh, ni, uh, niliwahi kuhadithia hapa ndugu zangu, do you know sisi nyumba tunayoishi Piti amekataza kuangalia taarifa ya habari. miaka yote mimi nimeishi na Piti, more than 10 years nyumbani kwangu hakuna taarifa ya habari, maana tulikuwa tunashtuka, watu watano kule tanga wameangua wow! Ajali kubwa sana tunalia, marehemu watu wafa, waliofariki hatuwajui. Na mimi nilikuwa na hiyo tabia, mimi nishaikwenda kwenye msiba nikalia, simfahamu aliofariki. Kulikuwa na rafiki yangu mmoja Kinyakusa, amazing friend of mine Amazing, tulikuwa tunapenda kuhudhuria sherehe pamoja na misiba. Tulikuwa watu wa famili, tulikuwa watu wa familia tokea muda, na tulikuwa ni majirani wema, sio wewe unatoka asubuhi unaenda kariakoo unarudi, hata majirani zako uwajuu, unakuta wamelala, unaondoka wamelala. No, sisi tulikuwa tukiwa sekondari fom tu fom thri, yaani harusi na tuhusu tupo haituhusu tupo. Siku moja tukaenda kwenye msiba wa mwalimu wetu, alikuwa anatufundisha Yani kwenye hiyo shule ya msingi tulikuwa tunasoma, yeye alikuwa anafundisha chekechea, lakini pia alikuwa anafundisha basketball, michezo. kwa yule bibi akafariki, tukaenda wewe, <gânsi> sio kulia kule. Hata bibi yangu alipofariki sikulia vile, kwa sababu nilipofika lile eneo la tukio nikaona wapendwa wanalia, nikasema mnijui, mnalia, lakini haimaanishi msiba. Nililia nililia mpaka baadae ba, yaani wale wageni wengine wanaoingia sasa, wale ndugu wa marehemu nalibembelela mimi, ndo watu kuwabonyeza, nyie huyo hata haufiki <laughs> <laughs> Haleluya. Unasikia nini, ndugu yangu? Unasikia nini? Hicho unachokisikia kina fet imani yako na kama kina afekti imani yako, haleluya! Kama kina afekti imani yako, tunakubaliana, kina afekti ushindi wako, kwa sababu mtu anashinda kulingana <laughs> na kiwango cha imani kwenye moyo wake. Yoshua sura ya pili, tuone ndugu zetu wanasikia nini. Yoshua akataka kwenda kukonka mji unaitwa Yeriko. Niliwahi kuwaambia hapa zamani, hiyo ndio ilikuwa system ya, ya, ya, ya kuweza kupata uh, maeneo na kutawala. Mnaingia kwenye mji mnaupiga ule mji, mnawapiga wale wenyeji, mnahakisha mmewaua wote, alafu mnateka, mnateka mali zao, dhahabu zao, wanyama wao, mnaendelea na maisha pale. Ila kabla hamjaenda kuuteka huo mji, kwanza mnatuma wapelelezi. Ni wewe tu ndo unaevamia mambo bila kupeleleza. Mnatuma wapelelezi wawaangalizie malango yako, wapi tunaingilia, wapi tunatokea wapi, just in case, tukiwa tuna silaha tunazifishaje, tunazificha wapi zisionekane. E, majeshi yao yapoje, mfalme wao yupoje, ya wachunguzifu wa kwenye maisha ya watu. Wanaingiaga kwanza wanachunguza, ndio wanakupiga yes. Hawezi ukutapeli kabla hajajua una hela. Aliingia kama rafiki, kama mpenzi, kama mdau, ukafunguka, ukamwambia nina migodi mimi, nina hiki mimi, nina hiki kidonda. Yoshua sura ya pili Yoshua mwana wa Nuni akatuma watu wawili kutoka Shitimu kwa siri kwa siri, ili kupeleleza akawaambia, enendeni mkaitazame nchi hii na Yeriko. Wakaenda wakafika nyumbani kwa kahaba mmoja jina lake aliitwa Rahabu. mikaabana niachagawi ana nyumba bwana, ana nyumba na mtakatifu wa Bwana mpaka leo, hujanua kiwanja, unasema tunapita, tunaenda mji wa baba, tunaelekea Yerusalemu wewe. Wakaenda wakafika nyumbani kwa kahaba mmoja, jina lake aliitwa Rahabu, wakalala huko. Wow, kwani ni nyumba ya kahaba? Ni nyumba kiasi kwamba ina vyumba extra vya wageni, wakalala huko. Mfalme wa Yeriko akaambiwa kusema tazama, watu wawili wa wana wa Israeli wameingia humu leo usiku ili kuipeleleza nchi. Mfalme wa Yeriko akatuma watu kwa Rahabu akasema, watoe watu wale waliokuja kwako, walioingia ndani ya nyumba yako, maana wamekuja ili kuipeleleza nchi. Mfalme anamwambia Rahabu, amewatuma watu, toa hao watu, hao hao watu, sio watu wema, ni wapelelezi. Yule mwanamke Rahabu sasa akawatwa wale watu wawili, twende ndugu zangu, neno kwa neno, akawatwa wale watu wawili akawaficha, akasema naam wa, wale watu walikuja kwangu lakini sikujua walikotoka. Na danganya hapo, ikawa kama wakati wa kufungwa lango la mji, kulipokuwa giza, watu wale wakatoka, wala sijui walikokwenda. Wafuateni upesi, maana mtawapata. Mstari wa sita. Lakini yeye alikuwa amewapandisha darini, akawaficha katika mabua ya kitani aliyokuwa ameyatandika juu ya dari. Basi hao watu wakawafuata kwa njia iendayo Yordan mpaka vivukoni, na mara wale watu waliowafuatia walipokwisha kutoka wakalifunga lango. Rahabu amewadanganya, akawaambia bwana, hao watu kweli walikuja lakini baada ya mimi kuongea nao wakaondoka. wakaondoka kupitia njia ile pale, wafuateni. Kwa hiyo Rahabu anawauza wa mfalme wake na wale watu aliowatuma mstari wa tisa, no, tumefika mstari wa nane. Tena kabla hawajalala akawaendea juu darini. Maanake nyumba ilikuwa ghorofa ha, arabu hapana, kaaba amejenga ghorofa. Akawaendea juu darini akawaambia wale wanaume, mimi najua. Rabu, unajuaje? Anasema mimi najua ya kuwa Bwana amewapa ninyi nchi hii na ya kuwa hofu imetuangukia mbele yenu, na ya kuwa wenyeji wote wa nchi wameyeyuka mbele yenu. Maana ehe, tumesikia jinsi Bwana alivyokausha maji ya, ya bahari ya Shamu. Wao kaaba, Rahabu anao muda wa kusikiliza shuhuda za kanisani kwao, kama kungekuwa kuna kanisa kwa wakati huo Rahabu anawambia wale vijana M, mimi sio chizi, mimi ni kahaba. Najua nini cha kuficha na nini cha kulala nacho. Nyiye nimewaona, nyiye mzigo hapa? Hapana, nyiye watu mtanisaidia. Anasema nyiye nimewaficha u mndani kwa kuwa tuna hofu na huko mlikotoka. Mind you, hii ni Yoshua sura ya pili. Huko walikotoka kwenye sura ya kwanza, Yoshua alishabarikiwa na kuanza kazi na kuua miji na miji. Kwa hiyo huyu Rahabu alikuwa na tabia ya kusikiliza kishindo cha wana wa Israeli wanavyokuja. Uoni hapa anawaambia hivi, mstari wa tisa akawa mstari wa kumi, maana tumesikia jinsi Bwana alivyokausha maji ya bahari ya Shamu. We Rahabu umesikia wa Yes, amesikia kwenye neno, kwa sababu mambo ya bahari ya Shamu yaliandikwa wapi? Tunakubaliana, tunakubaliana, dada alikuwa anasoma neno yeah. Tunakubaliana kwa wakati huo, probably haikuwa bibilia kubwa kama hii tena. Angalia, sisi tumeandikiwa mpaka Wagalatia, mpaka Timotheo, mpaka matendo ya Mitume. Huyu Rahabu ukizungumzia Yoshua, maanake kama amesoma amesoma zile Torati tano tu kule nyuma, Mwanzo, Kutoka, Mambo ya Alawi, Hesabu, Kumbukumbu la Torati, basi mtu amesoma vitabu vitano tu, imani imedevelop ndugu yangu mpaka ana, ana nyie, siwaui siwachomei kwa kuwa najua nyie mmekuja kwenye huu mji kuangamiza. Huyu ni kahaba, yet very very informative ana taarifa, amejaa taarifa. Mtu wake wa ndani amejaa kiasi kwamba mtu wa ndani anaweza akamwambia hivi, wewe ni kahaba, lakini hiyo mashine mbele yako usilale nayo, hiyo ni mashine ya ukombozi uh -huh. Mtu wa ndani wa kahaba yuko so active kuliko mimi na wewe, how comes, anamwambia mm -mm, nimesikia Mungu wenu alivyokausha bahari ya Shamu. Maanake huyu huyu huyu huyu Rahabu hapa tunazungumzia kitabu cha Yoshua, maana yake Rahabu kitabu cha Kutoka kipo kichwani. yeah. maana ya, maana kwenye kitabu cha Kutoka ndo utakuta habari za bahari ya Shamu kukauka baada ya mapigo ya Farao kutoka hiyo. Kwa hiyo tunakubaliana Rahabu alikuwa na muda, Rahabu kahaba alikuwa na muda wa kuichochea imani yake kwa kusoma kitabu cha Kutoka. Haya, dada yangu apo steshenari maana huko bize, amchungaji niko bize, yani habari hizi za uchaguzi zimenifanya nimekuwa bize. Unagombea nini? Mi ni mwenyekiti tu wa shina, hata kusoma neno utaki. Rahabu kahaba mwene gorofa ni kahaba anagorofa, alafu nikuambie, sio kahaba uchwara, kahaba ambaye mfalme ana mawasiliano naye eh? Naelewa mdogo wangu, sio kahaba tu kahaba ambaye mfalme anasema hivi, mwambieni Rahabu. Maana mi nakujaga hapo sahivi tu, nimekutwa nime na mambo mengi, ila mwambieni Rahabu, wale watu wawili aliowapandisha kule, awashusha watoe ni wapelelezi, wameitafuta nchi yetu kwa siri, kuja kutupeleleza, ili watupige yet. Rahabu anawaambia wale watu, nendeni, wamepita njia hii hapa, akawapoteza. Then anawaambia hivi, nyie wapelelezi, mimi najua mimi na watu wangu tumesikia, tumesikia habari za Mungu wenu. Yaani amesikia habari za Mungu waize kahaba. Maindio kahaba ana muda wa kusoma? Ukitaka kujua habari za kukauka kwa bahari ya Shamu, kitabu cha Kutoka. Imagine kahaba mwenye wateja katikati kati ya ukahaba wake anasoma kitabu. Umeelewa? Sasa andiko linavyosema watawatangulia wanasoma maandiko ila tu haona shofu. Ni sisi tu, ni sisi tu vampayai Esta, kama Esta jeshi la mtu mmoja kwa tatu kavu nakujia. Yani una mikwana mingi kweli. Rahabu huyo hapa anasema tumesikia habari za Mungu wenu. Ka Rahabu kahaba anao muda wa kusikia habari za Mungu wa wana wa Israeli. Eh, wow. Mstari wa kumi anasema, maana tumesikia jinsi Bwana alivyo yakausha maji ya bahari ya Shamu mbele yenu, hapo mlipotoka Misri. Cheki anavyowafuatilia so, hmm. to the level, alipowaona tu akajua hii, ah, siyo sampuli ya kulala na wa ah, so wateja wa ah. hawa ni wale niliokuwa nasoma wa ah. habari zao hawa ah. kwenye kitabu cha Kutoka, ndio hawa ah, leo wamefika kaba. Anayesoma neno anatengeneza imani, maana pasipo imani haiwezekani. Ukiambiwa neno haiwezekani, amini ni haiwezekani. Anasema alivyokausha maji ya bahari ya Shamu mbele yenu hapo mlipotoka Misri, tena mambo hayo mliowatendea wafalme wawili wa Waamori, walipotoka pale wakawapiga wafalme wawili wa Waamori. Tutaanza nao kesho, waliokuwa huko ng'ambo ya Yordan, yaani Sihoni na Ogu mliowaangamiza kabisa. arabu anajua alikuwa anawafuatilia nyendo kwa nyendo nyuma kwa nyuma wakapiga bahari ya Shamu akawaona, wakashinda akawaona. Aliwaonaje? alikuwa anasoma maandiko. Imani huja kwa kusikia na huyo kusikia neno la Kristo. Rahabu kahaba ana imani. Baba, katika jina la Yesu na kuomba Mungu wangu na Baba yangu, neema ya kusoma neno ijae ndani yangu ijae ndani yangu ijae ndani yangu ijaye ndani yangu, ijae ndani yangu. Pasipo imani haiwezekani kukupendeza, haiwezekani kukupendeza Baba oklime. Haleluya! Haleluya! Ndugu zangu tunaomba nini? Yes. Tunamwomba Mungu neema. Yes. Kusoma neno sio rahisi na, na, na, na, na, na, na kuna siku niliwaambia hapa, hakuna jambo gumu. Mtu anaweza akajiwekea nadhiri, umbea naacha, uzururaji naacha, uzinzi naacha, tabia zote naacha, lakini nadhiri ya kusoma neno Eh, ni mtihani mkubwa kuliko kufunga. Wako watu hapa, tumeshinda kufunga hapa, hata peji moja kwa siku inatushinda. Maana even the devil knows hii ni kitu gani. Hii ni uzima, ndugu yangu. Neno moja tu ukiliokota hapa, unaponya familia. Neno moja ukilitoa tu hapa, likaingia tu moyoni, una afya nyingine kabisa. Neno tu moja hapa ukilichomoa hapa likaingia likazaa matunda. Maandiko yanasema nalo neno likageuka mwili likakaa kwetu. Ukifanikiwa kusoma neno ukaondoka na kaufunuo kako na kaandiko kako konsani kitu chochote, mambo hayawezi kuwa yale yale tena. Kwa hiyo tunamwomba Mungu neema ya kusoma neno. Mwambie Bwana Yesu, nisaidie mtihani wa kufunga nimefaulu. Watu tatu kavo sahivi ni mambo ya kawaida. Jana nikambiwa dada mmoja ameenda saba, nikasema eh. Ee, ukisikia watoto wanataka kumzidi mwalimu ndo huko, haina shida, lakini fresh ntamlipa tu. Ngoja kwanza kuna vitu naweka sawa, the the grace to read the word. Mwambie Mungu nisaidie, imani inatokea hapa. Ukishindwa kusoma neno imani hamna, ukishindwa kusikia na huku kusikia kuna kuja kwa neno la Kristo. Kwa hiyo ukishindwa kusoma neno, ukishindwa kusoma neno, sio tu kusoma neno kunakokuwa affected, affection inaenda mpaka kwenye imani, maana imani he, ukiwa hata kwenye kuomba unasema, walau andiko lilonalo moja utalitoa wapi? Huoni hapa, Rahabu dada yetu anasema hivi, Bwana, nimesikia Habari za Mungu wenu alivyoikausha bahari ya shamu. Imagine angekuwa hajawahi kusoma. Angeitoa wapi habari ya bahari ya shamu. Naomba mwambie Mungu tusaidie. Mfungo tumeweza, sadaka wengine hazitusumbui. Ah, kushinda na njia saizi tunaweza. E, eh, ilikuwa masaa 12 mimi nafika saa sita. Pastor moja juzi kanza anambia mama, tatu zimeisha na niko sawa tu. Una tatu nyingine nikamwambia sina. Sina, sina. Hapo hapo yuko fresh na sio kwamba amechanganyikiwa. Wameweza watu kufunga na wanaendelea kuweza bado hapa. Let's read the word Amen. Hum, kuna maisha, haleluya, kuna maisha kuna nguvu Amen. kuna uhai, kuna shuhuda. nao wakamshinda, mh? kwa damu ya mwana kondoo na kwa neno la ushuhuda huu. Mwoni Rahabu hapo anashinda, anasema nimesikia nyie mmempiga, sioni mmempiga Ogu wafalme hao wa Bashani, na uhakika nyie mnakuja kutupiga, kwa hiyo niwekeni nadhiri. Tutaendelea hapo mbele, Rahabu anawambia hivi, niwekeni nadhiri ya kwamba mkija kupiga mji huu hamtaniua. Unajua kilichotokea wakamwekea nadhiri, wakamwambia weka kialama chekundu kwenye nyumba yako, hapa nyumba ziko nyingi, ili tukija tukukumbuke. Maandiko anasema walikuja, hawakumpiga Rahabu. Rahabu alikuwa mjanja, akaingiza ndugu zake, baba yake, familia familia yake, watu wote aliowapenda, akawaingiza kwenye nyumba ile, akafunga mlango. Vita inapigwana nje Yeriko, nyumba ya Rahabu haijashikwa, hakupigwa shogangu hakupigwa, na alikuwa salama kwa vesi aliyoitoa kwenye Bibilia, akawa nayo na sasa tunaomba Bwana Yesu, tusaidia. Siwezi kujua nitasoma kitu gani humu kitaokoa afya yangu, sijui nitasoma kitu gani huku kitaisaidia imani ya ndoa yangu, sijui nitasoma neno gani umu litakutana na tabia yangu mbaya, nayo angaika nayo kila siku. Baba, katika jina la Yesu, neema ya kusoma neno lako, neema ya kusoma neno lako, the grace to read the word of God. Haleluya. Mungu atujalie neema yake, Amen. Katika jina la Yesu. Amen. Tuweze kulisoma neno lake, Amen. Neno ndugu yangu ndio linaleta imani, Amen. Maandiko yanasema imani huja, manake imekaa sehemu, inasubiria kuvutwa na kuletwa ili uweze kusikia na huko kusikia neno la Kristo. Pasipo imani ndugu zangu, haiwezekani kumpendeza Mungu. Kama haiwezekani kumpendeza Mungu, tutawezaje kushinda? Maandiko anasema, na huku ndio kushinda tuushindako, ulimwengu, hiyo imani yetu. Kwa hiyo huwezi kutofautisha ushindi wa mtu kwenye mambo haya pamoja na imani yake, lakini pia huwezi kuitofautisha imani na vitu anavyovisikia. Kwa hiyo equation imebalance vizuri, tunaanza na vitu tunavyovisikia ambavyo inabidi tuvisikie kutoka kwenye neno la Mungu ambapo vinatupeleka kwenye imani. Imani haishindwi, haleluya! Imani haishindwi na kitu chochote. Amen. Kila mwenye imani ana matokeo. Amen. Kila mwenye imani ana matokeo. Amen. Kila mwenye imani ana matokeo. Ndugu yangu, usikose matokeo kwenye kazi yako. Amen. Usikose matokeo kwenye mambo yako. Amen. Usikose matokeo kwenye biashara zako. Amen. Usikose matokeo katika jina la Yesu. Amen. Kwa lugha nyingine, usikose imani yale mambo ambayo dawa za kibinadamu haziwezi kufanya, imani inaweza Amen. yale mambo ambayo hesabu za kawaida za kibinadamu hazibalansi, imani inaweza Amen. Kesho tutasoma Waebrania kumi na moja. Utashangaa, utashangaa watu wanyonge kama kina Gideoni wanaandikwa kama majitu ya imani Amen. Lakini kazi zao kubwa zilikuwa ni kukopi na kupesi, njia za watu wa nyuma walifanyaje, wakashinda, hizo ndio zilikuwa kazi zao. Ndio maana tulipoanza kusoma kitabu cha Esta nikakwambia, ukisoma Ezra, ukisoma Esta, ukisoma Nehemia, unagundua mifungo ile ile iliwatoa kwao. Manake kuna mmoja pale alikuwa anasoma mwenzie ili kushinda, walikuwa na kazi ya kusoma historia ya mtu aliyepita. Ndiyo maana hata Yoshua mwenyewe akaanza na mambo spidi kubwa, Mungu akamwambia, wewe kitabu hiki cha Torati kisiondoke kinywani, kitabu alichokiandika Musa mwanadamu mwenzie. Kwa hiyo walikuwa wanaangalia njia za wenzao kwenye maandiko yaliyopita, walifanyaje wenzetu wakafanikiwa? Kwa ufupi, walikuwa wanasoma neno lao kwa wakati huo. Amen. Haleluya. Amen. Bwana Yesu nakushukuru kwa ajili ya wema wako na fadhili zako. Asante kwa ajili ya ndugu zangu ambao mimi pamoja na wao tumeomba. Mungu, wiki hii utatushindia. Amen. Utatupa neema ya kusoma neno lako. Amen. Kama ulivyotuwezesha, yes, kwenye kufunga, yes, na kutoa sadaka, yes, na kuomba, yes. Baba utatuwezesha sasa kwenye kulisoma neno lako Amen. Katika jina la Yesu Amen. Wiki hii tutasoma neno Amen. Tutaweka nia kwenye mioyo yetu yeah. Tutaweka nia kwenye dhamiri zetu yeah. Tutaweka nia kwenye akili zetu yeah. Tutaweka nia kwenye roho zetu yeah. Ya kusoma na tutasoma Amen. Baba katika jina la Yesu yeah. Kila ndugu yangu yoyote hapa anayeniona, anayenisikia, ambaye moyoni mwake mimi nitasoma neno Amen. na nitapata pa kutokea, Bwana Yesu mjalie neema hii katika jina la Yesu Amen. Ushindi ndugu zangu, ushindi, more than conquerors inahitaji watu wenye imani Amen. na imani bila kusikia haipo Amen. na kusikia bila neno la Kristo haipo. huwezi kumtofautisha mtu anayesoma uh, mtu mwenye imani na mtu anayesoma neno. Neema ya kusoma neno wiki hii katika jina la Yesu, the grace to read the word, neema ya kula mkate, neema ya kusoma neno. Ndugu zangu, ukisikia kula mkate ndo kusoma neno Amen. hakuna mtu ambaye anasoma neno asiye na matokeo Amen. tutayaona matokeo Amen. uwekezaji huu sio bure katika jina la Yesu Amen. tutaona matokeo kwenye biashara zetu Amen. tutaziangalia Amen. Sema, lile ni neno la Mungu nilolisoma. Tutaangalia ndoa zetu, tutasema lile ni neno la Mungu nilolisoma. Hey, tutaangalia kazi zetu na watoto wetu, tutasema hakika nikiwaangalia wa watoto hawa ile pale ni neno langu, ile neno langu, ile ni neno langu. Baba, katika jina la Yesu, neema yako naiomba iwe kuu sana wiki hii, katika jina la Yesu, kuanzia Jumanne hii, Jumatano, Alhamisi, Ijumaa, Jumamosi, Jumapili. Baba, katika jina la Yesu, katikati ya mambo mengi tuliyo nayo, ikumbushe mioyo yetu, tukumbuke kulisoma neno lako, kwa kuwa sisi ni washindi na tunashinda zaidi ya kushinda Amen! Hey, tumeshinda kwenye biashara zetu wiki hii, tumeshinda kwenye kazi tume tume zetu wiki hii, tumeshinda kwenye ndoa zetu wiki hii, tumeshinda kwenye afya zetu wiki hii, hatutaumwa wala hatutaugua katika jina la Yesu Amen. kila silaha itakayofanyika juu yetu yes, haitafanikiwa na kila ulimi yes, mahali popote yes, unapotuzungumzia mabaya yes, mabaya hayatatupata sisi Amen. wala uharibifu Sio fungu letu Amen. Ndugu yangu, toka kwa ushindi Amen. Asubuhi mm, nenda kwa ushindi Amen. Chochote ambacho Mungu atakupa kufanya leo Amen. Umeshinda na zaidi ya kushinda Amen. katika jina la Yesu, Amen. Asante kwa kuwa pamoja na mimi kuanzia mwanzo mpaka mwisho wa ibada hii. Usiache kuomba, usiache kumtafuta Mungu, na kama umebarikiwa na maneno haya, unaweza kutoa sadaka yako kupitia namba zifuatazo 0659687569, au 0753085789. Shalom.