Shalom, mpendwa wa Bwana, this is Mama Piti, na leo na kukaribisha tena kulisikiliza neno la Mungu. Biblia inasema maneno yangu ni roho na uzima. Neno hili lina uwezo wa kufufua tumaini na kuleta faraja moyoni. Huenda upo kwenye dhoruba au mawingu mazito, lakini kuna neno la Mungu lililo hai linaloweza kutuliza mawimbi na kukuletea amani. Leo karibu tunajifunza habari za imani, na leo ni siku yetu ya tatu, kama niko sawa, tukiwa tunazungumza habari za imani. Maandiko yapo wazi, ndugu zangu, maandiko yapo wazi juu ya masuala ya imani. Hakuna hata mmoja wetu sisi ambaye amewahi kumwendea Mungu akamwona uso kwa uso kama ambavyo let's say mimi naiona na peni yangu hii, au mimi naiona simu yangu hii. Kwa habari ya vitu vinavyoonekana, wala hatuhitaji imani, kwa sababu tayari vipo, lakini kwa habari ya mambo yasiyoonekana, tunahitaji imani. Kwa hiyo hatuwezi kukimbia, hatuwezi kukaa mbali na imani zetu. Unajua kwa nini? Kwa sababu future yetu, mambo yetu ya mbele bado hayapo wazi, bado hayajaonekana, bado sio mambo ya kushikika. Kwa hiyo tunahitaji imani. Huwezi ukasema mimi nafikiri, huwezi kufikiri kitu chochote, you need faith. Haleluya, amen. Waebrania sura ya kumi na moja mstari wa sita fungua pamoja na mimi hapo nyumbani, mahali popote ambapo unanitazama kutokea hapo, na ndugu zangu ambao wananisikiliza, ndugu zangu wa redioni, mahali popote pale unaponisikiliza kwa sasa. Tuko vizuri sana Dar es Salaam pamoja na Dodoma, mahali popote ambapo Mungu amekupa neema ya kunisikiliza kwa wakati huu, fungua pamoja na mimi kitabu cha Waebrania sura ya kumi na moja mstari wa sita mm -hmm. Leo jitahidi sana sana kuwa makini, kuwa active. Ngoja kabla hatujasoma nikuambie jambo, ndugu zangu. Mungu anaongea, Mungu anaongea, haleluya. Mungu anatuongelesha Amen. Lakini na sisi pia tunamuongelesha Mungu. Yaani, na ndio maana inakuwa ni mawasiliano. Mambo ya kwamba upande mmoja unaongea, upande mwingine hauongei, hatuwezi kusema hayo ni mawasiliano. Ili yawe mawasiliano yaliyo kamili, upande mmoja unaongea, halafu una take pause, upande mwingine nao unaongea, then mnakutana katikati mnatengeneza kitu cha maelewano. Kwa hiyo lazima tukubaliane, sisi tunaongea na Mungu, lakini pia Mungu anaongea na sisi. Hallelujah. Lakini ndugu zangu, unajua kama Mungu ana ongea na sisi sana kuliko sisi tunavyoongea na Mungu kuna watu ambao tangia jana tulivyokuwa na kipindi kichamka na na Mama Piti, siku nzima ya leo hata sala ya baba yetu hawajaomba wa mpaka saa tisa hii nyingine, lakini hapa katikati hapa Mungu amewaongelesha vitu vingi sana: usile hicho, usivae hivyo, usiandike hiyo mesaji, usijibu hivyo, huyo, nyamaza, hiko fanya hivyo, usiende kwenye benki hiyo, nenda hapa, usiende kwa wakala, fanya hivi, usile umefunga, au kula, na vitu kadha wa kadha. Mungu anatuongelesha sisi sana kuliko sisi tunavyomuongelesha Mungu. Haleluya! Sisi tunapokuwa tunaomba yes, Baba, katika jina la Yesu nisaidie, moja mbili tatu, tunakuwa tunaongea na Mungu, lakini Mungu anaongea na sisi kupitia neno lake. Amen. Kwa hiyo lazima uweke uwekezaji wa kutosha sana kwenye usomaji wa neno. Kusoma neno, kuna sababu nyingi sana za kwa nini usome neno, nyingi sana, nyingi sana kwa mfano Mungu hatendi jambo lolote isipokuwa ameliona neno lake kwako. Haleluya, hiyo ni sababu ya kwanza. Lakini sababu ya pili ya msingi sana ya kwa nini usome neno la Mungu ni kwa sababu neno la Mungu ni Mungu anaongea na wewe. Haleluya, haiwezekani wewe unaongea kila siku kwenye maombi kila siku unamweleza, alafu yeye aongee kitu. Kwa hiyo ili ni ili, ili, ili, ili, ili, ili, equation ni balance. Wakati wewe una, unamaliza kuomba wakati huo huo soma neno. Kwa nini? Hapa ndio Mungu anaongea na wewe. Amen. Waebrania 11 mstari wa sita anasema hivi, lakini pasipo imani haiwezekani kumpendeza nani kumpendeza mungu kwa maana mtu amwendeaye mungu lazima aamini ya kwamba yeye yupo na kwamba huwapa thawabu wale wamtafutao waebrania kumi na moja mstari wa kwanza basi imani ni kuwa na hakika na mambo yatarajiwayo na ni bayana ya mambo yasiyoonekana maana kwa hiyo wazee wetu walishuhudiwa kwa hiyo imani ni nini? Mambo tunayoongea karibia siku mbili zilizopita, imani ni kuwa na uhakika, yaani unakuwa na uhakika ya kwamba mimi ni mzima, mimi ni tajiri, mimi nina afya njema, mimi nina mafanikio, hata kama siyaoni kwa sasa, hata kama siponayo kwa sasa, bado mimi hivyo vitu ninavyo. Yaani imani ni kuwa na uhakika kwanza lakini um, kumi kumi na saba u, u, Warumi anatusaidia na ambapo leo nimeona nianze straight hapo, ili tusaidie tufike mahali fulani hivi pa kuelewa huu uhakika huu. Wa mambo ya imani huupati popote. Siyo kitu automatic ndugu zangu, imani siyo automatic. Kazi ya imani ni kusukuma, uh, kusukuma mountains, kusukuma milima pembeni. Kazi ya imani, tulisoma jana wa Efeso 6:13 na 14 pale, imani ni kama, ni kama ngao ya kujikinga dhidi ya mishale inayorushwa. Kwa hiyo imani ina kazi Imani sio automatic. Imani inakuja kutokea kwenye mahali fulani hivi Warumi 10:17 10 Warumi 10:17 10, anasema hivi, basi imani chanzo chake ni kusikia wao kwa hiyo vipi kama mtu hana masikio? Hilo sasa inakuwa sio swala letu. Vipi kama mtu hajasikia? Hilo pia linakuwa swala letu, linakuwa sio swala letu. Na ndio maana nimesema hivi mwanzoni, Mungu anaongea sana na sisi kuliko hata sisi tunavyoongea na yeye, na ndio maana uwezo wako wa kuyasikiliza mambo ya, ya, ya, ya Mungu unatakiwa uwe juu sana, hata kama kwa sasa uko chini, jitengenezee njia zitakazokusababisha usikie, uweze <laughs> ili uweze kumsikia. Haleluya! Jitengenezee njia wewe mwenyewe, jitahidi, pambana. Haya yote nayoyazungumza hapa ni vyakula vya mtu wa ndani. kwa hiyo <coughs> chakula hata kama ujisikii kula lazima ule, ili uweze kuwa sawa, ili uweze kukua. Uweze kusema hivi, huyu mtoto hataki kula kwa hiyo tusimlishe. Akiwa hataki kula, usipomlisha, katadumaa. Kwa hiyo ili mtu wako wa ndani asidumae, lazima umlishe, hata kama hajisikii kula. Imani inakuja kwa kusikia, na Mungu anaongea na sisi mara nyingi sana, ila swali linakuja hivi, vipi kama husikii? Siku moja Mungu akaongea na, uh, na, na, na, na, na Ibrahim akamwambia hivi, nenda mpaka mlima Moria na mtoto wako huyu nenda ukamtoe sadaka. Kwa sababu ya tendo hilo na mengine mengi aliyofanya, Abraham akaendelea kuwa baba wa imani. Kumsikiliza Mungu au kumsikia Mungu then ukatake action ya, ya, ya kufanya alichokuambia, unahesabiwa kama mtu wa imani. Akamchukua mtoto wake akapanda naye mlimani, mtoto anamuuliza anamwambia, babangu, mbona kama tuna kila kitu hii sadaka iko wapi? Baba anamwambia usiwe na wasiwasi, usiwe na wasiwasi wasi. wasi wasi kabisa, bwana mwenyewe atajitwalia sadaka. Hebu kuja kwanza, tufike kule. Wakaanza kupanda ule mlima. Walipokaribia akawambia wale vijana wake wengine, hebu nisubirini hapa, mambo ya kutoa sadaka ni pasono, nisingependa kwenda na mtu. Akawaacha vijakazi wake mahali, akapanda na mtoto wake. Walivyofika kule, akamlaza mtoto kabisa akaanza taratibu za kumchinja. Wakati anakaribia kuanza kumchinja yule mtoto, maandiko yanasema hivi, Mungu akamwambia Abraham, tulia hapo hapo, usimchinje huyo mtoto. Then angalia umbali kidogo, unaona pale kuna mwanakondoo pale, kamchukue, yule ndio anatakiwa achinjwe badala ya mtoto wako. Abrahamu akasikia akaenda akamchukua yule kondoo, mtoto akawa salama. Swali ambalo najiuliza kila siku, vipi kama asingesikia? Vipi kama Abrahamu asingesikia mara ya pili? Vipi kama angesikia ile ya kwanza tu, ya kwamba mchukue mtoto wako Isaka, nenda kamtoe? Yeah. Kwa hiyo huwezi kusema hivi, nilishasikia jana nilishaomba uh, jana, nilishatoa sadaka jana, neno nilishasoma jana, mm -mm, hii ni pakeji ya kila siku fresh. Mambo haya tunayafanya kila siku, ndugu hey, zangu. Mana ikashushwa jangwani, Mungu hakutaka viporo, akawaambia wana wa Israeli maana hizi ninazozishusha, unaamka alfajiri kama saa tisa, kama hivi tulivyoamka, unaichukua ile mana unatembea kwanza, ilikuwa haiweki mlangoni, umbali kidogo kutoka kwenye nyumba ya mtu, unatembea unaenda, unachukua, unarudi nyumbani kwako, kwa unaitengeneza, inakuwa chakula, inakuwa mkate, ndo unakula. Na anasema hivi, tengeneza portion ya kula kwa siku moja tu. Kulikuwa hakuna kiporo cha mana, soma biblia yako, kulikuwa hamna kiporo. Na Mungu aliwambia kabisa, yoyote ambaye atachukua kuzidi uwezo wa tumbo lake au uwezo wa familia kula na kumaliza kwa siku, kitamchachia ndani. Kama ilivyo kawaida ya wanadamu, lazima watesti. Kuna ndugu zetu walikuwepo pale, wakasema, amna, mimi napendaga viporo, akataka tena kutengeneza mpaka viporo vya Alipo, mana aliposema, alali aamke saa nane na nusu akile, akakuta mzigo umechacha. Maana yake nini? Maanake neno la Mungu na maelekezo yake yanakuja fresh kila siku Amen. kila siku Amen. kila siku Amen. yanakuja fresh unashangaa. Kuna vita unataka kuingia, unamuuliza Mungu, je, niende? Mungu anakwambia nenda, kapigane hao wafilisti hao, unawapiga kabisa. Unaenda baada ya siku moja, kuna vita nyingine. Ukienda kwa experience ya jana, utashangaa ziko vita. Hey, watu walikuwa wanapigana kwenye Bibilia wanauliza kila siku, kila siku anauliza niende niende Daudi anamuuliza Mungu, niende. Lakini unashangaa una, una, una kuona ni jana yake tu, kuna vita alimuuliza Mungu, Mungu akamwambia nenda, utawapiga, haina shida kabisa. Akaenda kweli akawapiga. Alipokutana na vita nyingine kesho yake anauliza tena. Kwa hiyo huwezi kusema hivi nilisoma neno jana niliamini jana, nilitoa sadaka jana, hiyo ni pakeji ya jana. Ilienda na shida zake, ilienda na changamoto zake, ilienda na mapito yake. Ukiamka asubuhi, inahitaji mana nyingine ambayo ni fresh kabisa, sio ile ya jana. Na ndio maana mambo haya sisi tunafanya kila siku. Hata kama siku ukiona amka na mapitii saa tisa, hakuna hatupo, hatujaja, haimaanishi na wewe huko usisali, haimaanishi wewe huko nyumbani usiombe haimaanishi sasa unasema ah, bora leo hawapo, niingie Instagram, niingie TikTok. No, haleluya! Kwa hiyo ndugu zangu, imagine kama Mungu anamwambia um, anamwambia Ibrahim ya kwamba mtoe mtoto wako sadaka, anamfikisha mpaka pale, then Abraham amefunga antena, kafunga neno, kama alikuwa anasoma, kafunga kila kitu, kasema, Mungu ameshaniambia nimtoe mtoto wangu. Vipi Mungu anapomwongelesha tena Halafu Mungu anamwambia hivi, huyo mtoto usimtoe, pembeni yako kama pale kuna kuna mwanakondoo pale, kamchukue yule ndo umchinje. Maandiko anasema Abrahamu akasikia. Kwa nini? Kwa sababu imani inakuja kwa kusikia. Yeah. Swali nataka nikuulize mapema kabisa, unasikia masikio yako ya rohoni yanasikia Mungu akiongea na wewe unasikia? Je, unaweza kus unaweza kupambanua lugha? Unaweza kusikia jambo ukasema hivi, hili ni Mungu ameniambia hii ni nafsi yangu imeniambia, hiki ni kierere changu binafsi, huu ni ushauri wa mtu. Mtu anapokushauri jambo, je, roho yako, nafsi yako, mtu wako wa ndani anao uwezo wa kuchuja wa kusema mm -mm, mama amenishauri jambo fulani, baba amenishauri jambo fulani, lakini mbona ndani yangu Roho Mtakatifu ananiongelesha kitu kingine kabisa? Ikishakuwa levo hiyo, ukishafanikiwa kuipersonalize kwa levo hiyo, lazima wee utaingia sasa kwenye class ya believers, utaingia sasa kwenye darasa la watu wanaoamini. Faith is very personal. Ndiyo maana Mungu alipomwambia Abraham mtoe mtoto wako Isaka, hakumwaga hata mama mjengo. Ni mama gani utakayemwambia eti mke wangu we? Sijui wewe, we na mtu wako hapo nyumbani huwa mnasalimianaje au mnaanzia tu katikati madeni ushaekaluku. Sijui kama alimsalimia shalom au, au vipi. Alafu amwambie Mungu ameniambia tumchukue mtoto wetu Isaka tumpeleke mpaka mlimani tukamchinje. Sijui kama kuna mama angeelewa tunaanzia hapa leo ndugu zangu, imani is very personal Amen. Kama unaandika imani ni jambo binafsi sana, haliambatanishwi na mume, haliambatanishwi na mke, haliambatanishwi na watoto, haliambatanishwi na mchungaji, haliambatanishwi na mama mchungaji, haliambatanishwi na shosti, haliambatanishwi na BFF. Imani is very personal. Yes. Faith is very personal faith, yes. Personal. Jambo hilo hilo Mungu anaweza akamkataza mtu mwingine, jambo hilo hilo Mungu anaweza akamkubalia mtu mwingine. Ndiyo maana kwenye bibilia hii utashangaa kuna mtu alikuwa ana uwezo wa kulala na makahaba, kaka yetu Samsoni, na akimaliza kulala na, na kahaba yule akienda kufanya kazi ya Mungu, kazi inaenda, ila sio posheni ya kila mtu. Wewe ukijaribu habari hiyo utashangaa eh, maambukizi ya virusi nyemelezi sijui vya nini. Nisingependa kuutaja ugonjwa wako mbele za watu, lakini utashangaa baada ya muda kidogo utaumwa jambo lile lile ambalo mtu anaweza akaongea, sisi tukasema ni uongo, hapa amedanganya. Mungu anamchukua yule mtu anasema hivi, hakudanganya hapa, alitumia hekima hapa, alitumia imani. Kwa hiyo namchukua huyu, ninamuweka kwenye wanafunzi walio graduate kwenye darasa la watu wa imani. Amen. Unawaza, mimi nikiongea uongo kidogo tu na kutwa na mambo magumu, nasutwa nasutwa, lakini kuna mwingine anafanya jambo lile lile na yuko salama tu. Mambo ya kuiganaigana kwenye mambo ya Mungu yanatuingiza kwenye mashimo Amen yanatuingiza kwenye changamoto. Imani is very personal. Kila mtu kwenye Bibilia ika wakati wako. Soma kitabu cha Waebrania sura ya kumi na moja inaelezea pale majabali wa imani, watu waliofanya vitu kwenye Bibilia waka move wakaushift moyo wa Mungu. Mungu akawaangalia kwa tofauti akasema hawa ni watu wa imani. Wote wameandikwa pale. Utagundua kila mtu Mungu alimsemesha tofauti tofauti, kwa aina yake, kwa staili yake, kwa lugha yake, kwa uwezo wake wa kuelewa isipokuwa tu yule mtu aliobei na imani. Inakuja kwa kusikia, Warumi kumi kumi na saba, maandiko yanasema hivi, basi imani chanzo chake ni kusikia. Nikaweka pozi hapo, nikauliza, ndugu zangu, unasikia? Unasikia masikio yako ya roni? Sizungumzie haya haya, yanasikia habari nyingi sana, haya aya nasikia habari nyingi sana nazungumzia masikio yako ya mtu wa ndani. Mtu wako wa ndani anasikia, anasikia, akishasikia anaelewa, akishamaliza kuelewa, ana uwezo wa kupambanua. Lugha za Mungu ni ngumu sana. Mtu wako wa ndani anasikia Mungu akiongea. Ndugu zangu, watu ni kuuliza, usiku huu unasikia Mungu akikwambia jambo fulani? Let's say una kazi mbili mbele yako. Unataka kufanya jambo hili na jambo hili. Huku ndani Mungu akikuongelesha ya kwamba usiapply hii kazi, hii apply hii hapa, au acha kazi jiajiri mwenyewe, au toka kwenye hiyo huduma kafanye huduma yako. Unamsikia Mungu akiongea na wewe? Kama unamsikia correctly kama una uwezo wa kumsikia vizuri kabisa basi wote tunaingia kwenye lile darasa la wale ambao ni graduates, unaokuta kwenye Waebrania kumi na moja. Tuko pale tumekaa pale, mimi, dada Rabu, Gideoni, Samweli, Henoko, Abraham, tuko wote pale. Haya, lakini tukapata msaada. Wale ambao hatuwezi kusikia, msaada tunautoa wapi? Maandiko yanasema hivi, Warumi kumi kumi na saba. Basi Imani chanzo chake ni kusikia na kusikia huja kwa neno la Kristo. Wow, kwa hiyo tumeshapata msaada, kama swali langu niliouliza mara ya kwanza, ya kwamba hivi Mungu akiongea unamsikia? Kama humsikii probably mtu anajiuliza moyoni mwake, sasa mama, mimi Mungu akiongea sisikii, au sijui kama huyu ni Mungu au sio Mungu, sijui kama ni mawazo yangu au hofu zangu. Sometimes naweza nika request bodaboda, then nikawa nina nina ndani yangu kuna zongwa na njia mbili, nipande au nisipande. Uh, nilipokuwa ni nakuja na hapa, nimepewa nimetumiwa meseji moja na ndugu yangu mmoja ndugu yangu wa karibu sana, akaniambia mama, kakaangu yuko Moi hapa. Nikasema ok, sawa, kabidi nimpige simu ya nini, salama, salama, unaendeleaje, fresh huko Moi unafanya. Akasema kaka yangu alikuwa ghorofani, amepanda ghorofa ya kwanza, ghorofa ya pili, alikuwa anafunga kitu hivi, then bahati mbaya akadondoka amevunjika vunjika vitu vingi sana kwenye mwili wake. Tuko Moya hapa, true story, yaani nikiwa njiani nakuja na hapa kwenye amka na mapiti. Lakini mama, naomba utusaidie, kama kuna mtu yote unafahamiana naye hapa Moya tusogeze. Tumeambiwa kutokana na foleni ya operation inabidi huyu afanyiwe operation wiki ijayo, lakini kwa maumivu anayosikia kwa anavyomuona ukisema wiki ijayo, sijui kama atafika. Nikaanza kuwaza mwenyewe, mtu wa ndani nisaidie. Kwa hiyo imagine mtu anapanda ngazi, anapanda ngazi ya kwanza, anajua kabisa mimi naelekea second floor, anapanda ngazi ya pili, anajua kabisa hapa ndo nimefika, then anaegemea ukuta ambao una shida, anaanza kufunga taa mpaka anatereza, anadondoka. Huku ndani alikuwa anasikiaje? Je, kulikuwa kimya kabisa? Hakuwa anasikia chochote? Maana wako ndugu zangu ambao asikii chochote, yaani yani ye yani, roboti asikii chochote yaani ili asikie kitu labda asijibiwe meseji. Yani kama okay, wengine wanasema machari amenicheza, machari anamcheza mai wake, yuko wapi hapo? Ndo huwa anamcheza lakini vitu vingine vya msingi haya. So najiuliza, anapanda flo ya kwanza, flo ya pili, anaweka stuli, anaanza kufunga sijui kitu gani hapo taa, mtu wake wa ndani alikuwa anasemaje? So hapa ninajibu swali, kwa mfano what if, mama mchungaji, mimi sisikii au sijui kama nasikia au sisikii. Dawa tumekwisha ipata, nasema hivi, imani basi imani chanzo chake ni kusikia na kusikia huja kwa neno la Kristo. Piga mstari bibilia yako hapo, neno la Kristo, do you read neno la Mungu? Ndugu zangu, neno la Mungu unasoma. Imani ni kuwa na uhakika na mambo ulioyaona na mambo ulioyasikia kwenye neno la Mungu basi Bas, definition simple ya imani hapa ametuambia Waebrania 11, amesema basi imani ni kuwa na hakika na mambo ya tarajiwayo ni bayana ya mambo yasiyoonekana. Mimi nakwambia hivi kwa kuwa tukisoma 10:17 wa uh, Warumi anasema ha, basi imani chanzo chake ni kusikia Kumbe, imani sio automatic yeah, ili kudevelop imani sio automatic, imani katika Kristo. Mimi nazungumzia Wakristo, hizo mambo zako za mitishamba sijui ulisikia wapi, ila mimi nazungumzia habari za Wakristo walokole wataua, haleluya yeah, haleluya yeah. Anasema imani chanzo chake ni kusikia na kusikia huja kwa neno la Kristo, wale ambao hatusikii wale ambao mi, mioyo yetu inasikia mara haisikii, au tunasikia lakini we cannot discern, yaani hatuwezi kuwa na ule ujasiri wa kusema huyu, nichukue hatua ipi sasa, niajiriwe au nijiajiri, katikati hapo nifanyeje, nikiwa nasikia hivyo neno la Kristo. Amen, basi imani huja, uh, basi imani chanzo chake ni kusikia na kusikia kuna kuja kwa neno la Kristo. Hii inatupa difinisheni yetu sisi wenyewe, ya kwangu mimi na wewe, tunasema hivi: imani ni kuwa na uhakika na mambo ambayo umeyasoma au umeyasikia kwenye neno la Mungu tu basi, tu basi. Usiniambia imani ni kuwa na uhakika na mambo niliyoyaona Instagram. Kule ni vitu vingine, Instagram, TikTok, Facebook, mitandao yoyote ya kijamii kule hakuna imani. Ili iweze kuitwa imani ikamilike, kwamba hii ni imani, mahali uliposikia, umesikia wapi? Uliposikia hapo, mahali uliposikia pana nguvu sana kuliko umesikia nini. Haleluya! Tuanzie hapo, mahali ulikopatia taarifa Tuendelee kutokea hapo mahali ulipopatia taarifa, pana nguvu sana kuliko taarifa hii <laughs> ni ya kweli au ya uongo? Ndiyo maana siku moja Mungu akaenda kuwatembelea watoto wake, Mwanzo sura ya tatu. Akaenda akawatembelea, kabla hajawatembelea nyoka alienda kuwatembelea, akakutana na Hawa pale, wakazungumza mambo mawili matatu ikatokea mambo ya kula pale, na mambo ya kula haya yameanza kusumbua muda. Akala lile tunda, baada ya kula lile tunda, baada ya muda kidogo, maandiko yanasema hivi, Adamu na Eva wote wakajiona wapo uchi, hawajavaa kitu chochote, sawa sawa na neno ambalo shetani aliwaambia. Haleluya, haleluya, sawa, sawa sawa na, a, a, na Sawasawa sawa, na maandiko ya kwamba siku mtakapokula, siku mtakapokula sawa. Mungu akaja alivyokuja pale, akaona mbona siwaoni, akaanza kuweta Adamu, uko wapi? Akasema Bwana Mungu, tumejificha mimi na mke wangu Eva, tumejificha. Kwa nini? Anasema tumejificha kwa sababu tuko uchi. Ilikuwa ni kweli, ila nani aliyewaambia? Ndo ilikuwa na shida. Mungu akasema, mm, mm, mm, mm. nyie nyie nyie nyie kwanza habari ya kuogopa, kwa sababu maandiko yanasema hivi, wakamjibu wakasema, Bwana Mungu, sisi tumejificha, tumejificha kwa kuwa tumeingiwa na hofu, tumeogopa. Ile lugha ikaanza kumsumbua Mungu, hii lugha ya kuogopa hapa Eden, mahali ambapo mimi nipo, wanaogopaje? Mahali ambapo mimi nipo then wakapiga hatua, wakasema hivi, hmm, tumejificha kwa kuwa tuko uchi. Akawambia, nani aliyewaambia? nani nani aliyewaambia? hizi habari za kwamba nyiye mpo uchi? Nani? Kwa hiyo when it comes kwenye mambo ya Mungu, nani amekwambia ina msingi sana, ina uzito sana, kuliko amekwambia nini. Hata kama hey, haleluya, yeah. hata kama alichokwambia ni cha kweli je, yeah, aliyekwambia ni nani? Maandiko yanasema hivi Shetani ni baba wa uongo. kwa hiyo ukiambiwa baba usifikiri kwamba ni, ni mwanaume au kijana wa kiume akazaa watoto. Ukishaambiwa baba baba, maana yake source, baada yake, yani maana yake mwanzo, maana yake uh, you know, originality. Yani kwa hiyo ndani ya kitu kinaitwa uongo kuna kuna Shetani mwenyewe. Kwa hiyo kila atakacho kwambia Shetani ni cha uongo. Amen. Chochote yani, ukiona amekuambia Shetani ni cha uongo. Hata kama wewe unakiona ndio hali halisi ndio maana Mungu anawauliza anawaambia mm -mm, nani amewaambia hata kumjua nani nani, ina nguvu kuliko nini, kimesemwa sio kama, unanielewa? Mtu wa Mungu, taarifa ulionayo, source of your faith, taarifa ulionayo ina nguvu kuliko kile kitu chenyewe cha nani. Mani huja kwa kusikia, lakini huku kusikia kunakuja kwa neno la Kristo. Hayo unayoyasikia ndugu yangu, yanakutia hofu, umeyasikia wapi? Nani kakwambia hayo? Ndiyo yanaifanya imani inapata shida. Kwa hiyo kwa wale ambao ndugu zangu wanasema hivi, mimi sijui, mimi nashindwa kutofautisha sauti ni ya Mungu au ya Shetani, Read the Bible nipande bajaji au nipande bodaboda? Read the Bible. Niajiriwe au nijiajiri? Read the Bible. Mbele yangu kuna wadada kadha wakadha kadha, Mungu wangu nimchague huyu au nimchague huyu? Nani hapa? Niondoke na wote? Yani wanatofautiana na ufupi tu, lakini kuna mmoja mfupi hapa hapa, lakini wote kazi, wanaonekana wanaweza kudeki, kuosha vyombo, kukaribisha wageni, kunani, kunipa maji ya kunywa kwa kupiga magoti, wote mitihani yote ambao uo mnapewa kabla ya interview za ndoa huko zote, mmeshinda wewe na mpinzani wako, maana mpo wawili. Okay, tutulie kwanza, tutulie. Na mambo ya imani, nimemwambia Bwana natulia kwenye imani. So imani ina chanzo, imani sio automatic Imani ina chanzo. Nimekuwa nikisema siku hizi mbili zote, imani ina chanzo, imani ina chanzo. Imani sio automatic. Imani ni kama shule, unakwenda unajifunza. Ndio maana tumewekewa wenzetu kwenye Waebrania sura ya kumi na moja, tumewekewa wenzetu ambao katika hao twaweza kujifunza. Kwani alifanyaje fanyaje? Kwani alifanyaje fanyaje? Huyu weti akawa ni moja kati ya watu wenye imani Haleluya! Kwani alifanyaje fanyaje? Rahabu alifanyaje? Leo tunammalizia Rahabu. Rahabu alifanyaje? Rahabu. Rahabu alifanyaje? Waebrania kumi na moja, thelathini na moja, alifanyaje? Imani inakuja kwa kusikia, lakini kukusikia sio kusikia taarifa ya habari, sio kusikia mambo ya kwenye social media, no. Imani chanzo chake ni kusikia moja, lakini huko kusikia kunakuja tu kwa neno la Kristo. Ndugu yangu hilo neno la Kristo unalo Biblia unasoma au unasomewa? Waebrania kumi na moja mstari wa thelathini na moja. Anasema hivi, kwa imani Rahabu, ndugu yetu huyu, ambaye tunamsoma tangia juzi, Yoshua sura ya pili, kwa imani Rahabu yule kahaba. Biblia hayoni shida kumuelezea kwamba alikuwa kahaba, ila ni kahaba mwenye imani. Nashawishika kwa maelezo haya ambayo nimeyafundisha hapa, nashawishika ni kahaba anayesoma neno, yeah. Sijawahi kuona anasema, kwa imani Rahabu yule kahaba hakuangamia pamoja na hao walioasi, kwa kuwa aliwakaribisha wale wapelelezi kwa amani. Eh! Wow. Wow. Kwa hiyo Rahabu kuna taarifa alikuwa nayo. Kwa kuwa imani sio automatic. Imani sio dhahania. Imani sio vitu vya, ku, vya kusikia tu viko hewani, no. Imani ni kitu tangible, unaweza ukakishika ukakiona. Ndio maana jana nika, nimezungumza nikasema imani inaenda na vitu viwili. Imani inakuacha ukiwa kwenye athari, imani inakuacha na usemi mwingine kabisa, lakini pia imani inakuacha ukiwa na matendo mengine kabisa. Maandiko yanatuambia wazi, imani bila matendo imekufa. Kwa hiyo imani ni kitu halisi, kinaweza kuwa hai Amen. Lakini pia kinaweza kufa Amen. Anasema eti kwa kitendo kitendo, kiangalie kitendo cha kuwakaribisha wapelelezi kwa amani kikaitwa imani mtu akaandikwa. Lakini kwa nini aliwakaribisha? Mbona huyu ni kahaba? Kahaba maana yake ana host watu wengi sana yeah. ana hosti wateja wengi sana haleluya, yeah. ana hosti watu wengi sana anaowahudumia hapo kwa shughuli zake za ukahaba. Mbona hawa, yaani nini kimemfanya Rahabu akaona hawa sio watu wa kulala naye? Yoshua sura ya pili, tumalizie pale. Kitabu cha Yoshua sura ya pili, tuanzie mstari wa kumi leo kwa sababu tumekuwa tukisoma mistari hii yote, basi tuanzie mstari wa tisa. Mm-hmm. Lakini kwa wale ambao probably ndio mara yao ya kwanza kabisa, ndugu zangu, tunaongea habari za imani ambazo tumezianza leo. Ni siku yetu ya tatu. Imani chanzo chake ni kusikia, na kusikia juu ya imani hii ambayo naizungumza hapa tunasikia kutoka kwenye neno la Mungu tu. Mimi sina sosi yoyote. Usiniambie babangu aliniambia, mamangu aliniambia, rafiki yangu aliniambia. Aa, kama haijaandikwa kwenye neno la Mungu usiniambie. Amen. Haleluya. Amen. Imani chanzo chake ni kusikia. Amen. Lakini pia imani inafundishwa unafundishwa shuleni kama unavyofundishwa shule kusoma. Jana nikasisitiza nikasema, ndugu zangu, peleka watoto shule, acha ubahili wa kusema nitawafundisha nyumbani. Peleka watoto shule ili walau waweze vitu viwili tu, kusoma na kuandika Amen. Ili siku ya mwisho, siku ya hukumu, mimi, mimi Mungu nilikuwa siwezi kusoma no? Maana akaambiwa Yoshua, akaambiwa kitabu hiki cha Torati kisiondoke kamwe kinywani mwako. Sasa kisiondoke kinywani, lakini kimeingiaje? Lazima kimeingiwa kwa kusoma. Torati za Musa zile zilikuwa zinaandikwa. Mama mchungaji, Torati za Musa ni zipi? Ni vile vitabu vitano tu vya mwanzo, vya kuanzia Mwanzo, Kutoka, Kumbukumbu, kumbu la Torati Hesabu, Mambo ya Walawi. Basi imajini, imajini ndugu zangu, wenzetu wa zamani walikuwa na vitabu vitano tu: Mwanzo, Kutoka, Hesabu, Kumbukumbu la Torati, Mambo ya Walawi. Basi kutokea Yoshua kwenda mbele, yote walikuwa wanayafanya na kuyafanya na kufanikiwa na kufanikiwa, in reference kutoka kwenye vitabu vitano tu. Mimi na wewe mpaka sasa tuna vitabu sitini na sita mpaka wa Galatia, mpaka wa Efeso, Wakorinto wa kwanza, Wakorinto wa pili, Wathesalonike wa kwanza, jamani, Wathesalonike wa pili, wa Efeso, wa Filipi, mpaka Yuda. Haya, kuna wengine tukaonekana ni maslo, tukaandikiwa waraka wa kwanza wa Yohana. Yohana akaona tujaelewa, akaandika waraka wa pili. Akaona maslo lena, akatuandikia mpaka waraka wa tatu. Ndugu zangu, tuache kutia aibu, tusome neno. Kila kitu unachokitafuta niamini mimi, kila kitu unachokitafuta kwenye maisha yako kipo kwenye neno la Mungu. Ni hujatulia tu kusoma ni vile tu, kila wakati una haraka, kila wakati unakimbizana na vitu vya nje, au umejitengenezea koma, umetengenezewa mentality ya kupapatika na kuhangaika na vitu vya nje. Jambo likitokea, hutafuti solution from within, unaitafuta solution outside. Ndio maana kila wakati unakuwa disappointed huku nje, hakuna njia zozote za kudumu unapopitia changamoto yoyote yoyote, kwa maana yoyote Tulia kwanza then, baada ya kutulia na kutopaniki tafuta majibu ya changamoto ndani yako, sio nje, huku ndani, huku Roho Mtakatifu, unaniambiaje? Naona nina crisis kwenye mahusiano yangu, kabla hujasema hivi, nafikiri nishone wigi jipya Nafikiri hili wigi langu ili, hili hajalipenda. Nafikiri ninyoe kama mamapitii. Nafikiri nipungue kidogo, au huyu unavyomwona mwangaikaji huyu anapenda wanene, ngoja nikatafute supplements nile niumuke hivi mtu fulani hivi, au au nibadilishe mavazi, au nianze kuvaa madela hmm. Nafikiri madela niache au nipate kanyela mumo. Kabla ujaanza kutafuta njia za nje za kusolve changamoto unazopitia kwenye ndoa, kwenye mahusiano, tafuta njia kutoka ndani. Haleluya, yeah. Haleluya, yeah. Cheki na mtu wa ndani, muulize ndugu yangu, tunapitia changamoto hapa nyumbani, tufanyaje? Una changamoto kwenye biashara, kwenye kazi, kabla hujaanza nafikiri nimtafute, sijui nani anitangazie kiduka langu, sijui nimtafute nani influenza huko mjini. He, ajidai kama kajifunika mashuka ndo niuze, au ajidai kama amevaa hizi nguo za ndani ndo niuze kabla sijaanza kutafuta tv na redio na social media, nikawa mbunifu kwenye kubuni matangazo. Ndugu zangu, watu wanabuni matangazo ya kuweza kutangaza product zao za biashara mpaka wanajidhalilisha. Yani mpaka sasa unakuwa hujui lengo hapa, unauza product au unajiuza wee mwenyewe? Ile yote ile ni kupapatika ni kuangaika, ni kuamini kwenye maneno ya nje yenye ushawishi ya kwamba nikifanya komedi nikichekesha chekesha hivi nikijidhalilisha hivi nikivua mpaka nguo hivi labda labda nitauza. Kila unapopitia changamoto yoyote, search within huku ndani, huku kwani kunasemaje? Ndio maana tunamuona dada yetu Esther, tulishasoma miezi mingi iliyopita, akapitia changamoto kama ilivyo kawaida ya wanadamu wote. Nimewaambia mara nyingi sana, maisha yana changamoto, yana vita. Ndio maana jana, wakati tunasoma Waefeso 6:13, tukaambiwa imani kazi yake ni kama ngao. Ngao ni kuzima mishale ya yule mwovu, yani mishale inapokuja unaizima na na imani. Maana yake nini? Maana yake mishale itakuja. Maana yake mishale itakuja, useme no, mimi nimesha improve nimesha kuwa ni, ni, ni, ni mtu wa imani, so mishale haitakuja no. Kwanza kazi ya imani ni kuizima mishale. Kwa hiyo the more ambavyo tunazungumza habari za imani, tegemea mishale It, itakupunguzia disappointments. Ndio maana wakati mwingine mtu anasema hivi, ah, yani mama, wakati unafundisha somo la, la kufunga nikapitia changamoto hii yani, zaidi sana sometimes ndio unaona mambo yanakuwa magumu eh, ee, kwa sababu ukiwa na boxi kubwa limejaa dawa, maana yake ni, maana yake ni mgonjwa. Dawa za nini? Tunafundishana hizi zote tunaziita kwa ujumla silaha za vita vyetu. Unawezaje kuwa na silaha kama una vita Haleluya, unawezaje kutengeneza silaha kama huna vita? Ukiona mimi nimesimama hapa nanoa nanoa silaha zangu ujue vita. Ujue vita. Mimi nilikuwa sijulikani na mtu yoyote mpaka nilipoambia ndugu zangu amka na Mama Piti saa tisa tuombe, ndio kila mtu akaona eti kumbe gesi, gesi inaweza ikageuka ni jambo la kuzungumziwa. Mimi ushuhuda wa gesi, nimeutoa four times kwa mtu ambaye ananisikiliza mimi vizuri unafuatilia mafundisho yote ambayo nimewahi kusema, nimewahi kusimama mimi madhabauni, nimepewa mikrofoni, napitii au hapa, kwa jumla ninazozikumbuka, mimi nimezungumza habari za ushuhuda wa gesi four times. Hakuna aliyekuwa anaona wala kujua wala kunisikiliza mpaka siku nimesimama hapa nikasema, silaha za vita vyetu noiseless victory, ushindi usiokuwa wa kawaida. Aha, waja wakaniambia sawa, kila unaponoa silaha, maana yake vita iko njiani kwa hiyo tunapozungumzishana mambo haya ya imani, usiyasikilize tu kama mtu fulani vipoteza muda no, yasikilize kwa makini. Baada ya siku mbili, ndugu yangu, utahitaji imani Amen. Baada ya siku tatu, baada ya wiki, utahitaji imani Amen. Yako mambo yanakaa beyond logics, beyond reasoning, beyond common senses, yanahitaji imani tu. Kuna magonjwa ndugu zangu, Utaugua au utauguliwa. Ukimwangalia yule mgonjwa, unasema Bwana Yesu niponye tu. Amen. Au Bwana Yesu mponye tu huyu mtu, imani. Kwa hiyo kila tukiwa tunazungumzia chakula chochote cha mtu wa ndani hapa, ukiona mimi nazungumzia hivi, silaha za vita vyetu, silaha za vita vyetu, maana ingawa tunaenenda katika, uh, katika mwili, lakini silaha za vita vyetu zina uwezo katika Mungu hata kuangusha ngome. Ukiniona nimeshika silaha za vita vyetu, kwa lugha nyingine nakuambia, vita is on the way, inakukaribia sana. Mlango wangu na mlango wako ndio, yeah. Maana tunanoa silaha zetu. Kila mfungo ulioufanya sio bure, sio bure, na ni vile tu ni, ni kwa sababu uh, wakati mwingine tunasongwa na mambo mengi hata Mungu akiwa anatupigania vita zetu hatujui, yes. Lakini tungekuwa calm enough, tungegundua mifungo imetusaidia wengi sana hapa, especially cases za ajali. Right, tungekuwa tunayafuatilia tu maisha yetu. Mama Pitilo amefundisha nini? Then iangalie wiki yako, utagundua one week, two weeks kutokea hapa you will encounter something kitakacho kuhitaji uwe na imani tu, uwe na imani tu. Na imani sio automatic, ndugu yangu. Imani unaikuta kwenye neno, umesoma neno. Uwa unapata muda wa kusoma neno. hii sio show off. hii sio swala la kusema labda uh -huh. Sio tu chakula cha mtu wa ndani peke yake, no. Unaposoma neno la Mungu unatengeneza imani. Jana nikawambia hivi, utapitia changamoto itakuhitaji uwe una neno. Ndugu yangu dada yangu kaka yangu, uliamka saii, ikatokea una changamoto yoyote hapo nyumbani, unaandika lolote. Let's say mtoto anaumwa, melala usiku vizuri, kapaliwa na mate mate, amekosea njia saa nyingine mate huwa anakosea, yameingia kwenye mfumo wa hewa, mtoto anakohoa bila kutulia, una andiko la kutuliza hiyo dhoruba. Asubuhi mmeamka tu vizuri na mai wako, ukamwambia hivi, bwana, kila siku nakwambia dawa ya mswaki usibinye hapo juu, binya kuanzia chini, panda juu. Kila siku namweleza jambo hilo hilo haelewi anabinya hapo tu, anabinya ukimaliza kujisaidia flashi. Hayo ndio we, unafikiri kesi za wanandoa nini? Ni hizo hizo Aki, akishafungua ile Colgate anaacha mfuniko huku Colgate huku, anamaliza kujisaidia anaondoka. Wewe kazi yako ndio kila siku kubonyeza, na umekuwa ukitoa semina. Ndugu yangu, ukimaliza kusafisha maungo bonyeza hapa. Anakwambia sawa, nimekuelewa. Habonyezi inapotokea mtikisiko wa asubuhi. Sasa kachoka kukuvumilia, nimekwambia ada ya mswaki funga fungua, funga wewe, kwa ninini? Unalo neno la kutuliza dhoruba, ndugu zangu. Ukisikia changamoto za wanandoa basi una, una, unafikiri tu kila wakati wamekutwa sijui wapi. Changamoto za wanandoa zinachekesha. Kavua viatu au amevaa viatu, ulipodeki na wewe umechelewa kujifunza kudeki, maji ayakauki kwa haraka ukamui tambala vizuri, mikono imelegea hivi, kama una, una matatizo ya nani? Kwa hiyo amekanyaga na zile buti zake pale, semina inaanza, mi nalekiwa unakanyaga. E, acha hizo, ndio changamoto za. Unajua ni vetu, kwa sababu hauna ndoa, kwa hiyo una imagine atakuwa amezaa watoto sita nje, ndio changamoto. Amna a uh, -uh ndio hizo ndogondogo, ndogo dawa ya mswaki, minya kutokea chini kwenda juu, yanaminya hapa juu tu, kwa hiyo inaonekana kama imeisha, kumbe bado ipo anaandika matumizi mengine, Colgate, mbona ipo? au akifungua mfuniko huku huku wanagombana. Unapoziona dhoruba kwenye mahusiano yako, unaandika hata moja moja tu. Huo ndio umuhimu wa kusoma neno. Bwana sifiwe sana Nene. Imani huja kwa kusikia, lakini husikii kitu chochote neno la Kristo unalo Neno la Mungu nalijawe kwa wingi ndani yenu. Anajua lina kazi gani? Lina kazi ya kumtengenezea mtu imani. Do you know, ndugu zangu <coughs> ukiwa umelisoma wee mwenyewe neno humu, umekutana na andiko lako humu. Unajua neno la Mungu lina tabia ya kutengeneza ujasiri. Ujasiri ndio hiyo imani. Yoshua sura ya pili mstari wa, wa tisa Akawaambia wale wanaume, mimi najua ya kuwa Bwana amewapa ninyi nchi hii, na ya kuwa hofu imetuangukia mbele yenu, na ya kuwa wenyeji wote wa nchi wanayeyuka mbele yenu, maana tumesikia jinsi Bwana alivyokausha maji ya bahari ya shamu mbele yenu. Nikasema hivi ha, ha, hizi habari, hawa ni wale wapelelezi. Rahabu anazungumza nao sasa, anawambia hivi, ndugu zangu karibuni. Tukumbuke huyu Rahabu alikuwa ni kahaba. Anawambia ndugu zangu, karibuni, karibuni, mkae hapa, ninawaficha kimkakati. Imani inaathiri maneno, imani inaathiri matendo. Maneno unayoyaongea wewe kwa sababu ya aina fulani ya imani ambayo unayo ni tofauti na maneno ambayo anaongea mtu mwingine hana imani. Unasogea mbele kidogo, matendo unayoyatenda. Ndiyo maana kuna hichi kitabu cha pitii Signs and Tokens kinasema hivi, ishara na vitendo vya imani Amen. Manake imani haisimami peke yake ikaishia kwenye maneno. Imani inapiga hatua mbele, imani inaenda mpaka kwenye matendo. Haleluya, yeah. Imani inaenda kwenye matendo. Anasema ishara na vitendo vya imani vyenye kuzalisha matokeo. Vitendo, vitendo, vitendo. Manake imani haiishii kwenye maneno matupu nao. <laughs> Imani inakuunganisha mahali pa matendo yanaitwa matendo ya imani. So tunamwona Rahabu akiwa kahaba kwanza, amewakaribisha ndiyo maana Waebrania kumi na moja thelathini na moja pale anasema hivi anasema, kwa imani Rahabu yule kahaba hakuangamia pamoja na hao walioasi. Kwa nini? Kwa kuwa aliwakaribisha wale wapelelezi kwa amani wao. Kwa hiyo kitendo tu cha kuwakaribisha na kuwakarimu na kuwaweka pale na kudanganya kwa mfalme, kama ulikuwa ni uongo wa kusema watu wao wameshaondoka, kumbe bado wapo. Ile ilikuwa ni kitendo cha imani. Haleluya! Lakini hakikuanzia tu kwenye vitendo, sio kwamba aliwaona tu alafu akajisikia tu kwamba karibuni, ninajisikia tu mkae. No, anasema mm -mm, nyie nawajua, nimesikia. Mstari wa kumi Anasema maana tumesikia tena. Nikwambie imani ilivyo very personal hapa. Anasema maana tumesikia, maanake tumesikia wengi, sio kwamba nimesikia peke yangu, tumesikia wengi, lakini aliyechukua hatua ni mimi tu. Maana mfalme hatua aliochukua, amesema nawataka hao watu, sijui ni sijui nitaenda kuwafanyia nini, ila nawataka Rahabu. Hapa anasema hivi mstari wa kumi, maana tumesikia jinsi maana tumejisikia tumesikia jinsi Bwana alivyokausha maji ya bahari ya Shamu. Aha, tumesikia wote hapa tuko amka na mapitii watu karibia elfu tatu elfu nne elfu tano wote tunasikia, ila imani haiishii kwenye kusikia. Imani inaambatanishwa na matendo ya imani, yani baada ya kusikia unafanya nini moyoni mwako? Umesikia kabisa, mimi sitakiwi kuajiriwa, natakiwa kujiajiri. Haitoshi baada ya kusikia, utakachokifanya baada ya kusikia. mata zelota na kusikia, ndugu zangu, tunasikia wengi, tunasikia wengi, ila tunaofanya baada ya kusikia ni wachache. Anasema hivi, maana tumesikia jinsi Bwana alivyo yakausha maji ya bahari ya Shamu mbele yenu hapo mlipotoka Misri, tena mambo hayo mliowatendea wafalme wawili wa Waamori waliokuwa huko ng'ambo ya Yordani, yani Sihoni na Ogu mliowaangamiza kabisa. Anasema tumesikia, ndugu zangu. Ukisoma kitabu cha Kutoka, yani unapoimaliza Mwanzo ukiingia kitabu cha Kutoka ndio unakutana na habari za, za Musa na farao unazikuta zinaanza kitabu cha Kutoka, waache wana wa Israeli waende. Ni habari za kutoka, mapigo kumi, kutoka habari za kusema bahari ya Shamu imekaushwa. Huyu hawezi kusema amesikia, kwamba amesikia kwenye redio. No way, hakuwa amesikia. Hakuwa amesikia, ila alikuwa amevizingatia na kuvisoma vile vitabu vitano vya Torati. Kahaba msoma neno, Amen. Haleluya, yeah. Hata mi ningekuwa Mungu. Kahaba msoma neno, kahaba na Bibilia haijaona tabu kumpa jina lingine angalau la kiutakatifu la kusema hivi yule Rahabu aliyekuaga kahaba, mm -mm. Wameandika hivi Rahabu yule kahaba, manake bado alikuwa anaendelea eh. Wewe bado alikuwa anaendelea, Bibilia haiwezi kudanganya Ingekuwa ameacha wangesema hivi Rahabu yule aliyekuwa kahaba. Mzigo umeandikwa hivi Rahabu, kwa imani Rahabu yule kahaba, maanake yakuwa ameacha, ila ni kahaba msoma neno. Very, very informative. Ndugu yangu, nini kinakuzuia usisome neno? if a harlot, if a prostitute, if a whore can read a bible, ana uwezo wa kuvichukua vitabu vitabu vitano vya Torati. Huwezi kuniambia alianzia tu kwenye Kutoka. No, nenda kwenye bibilia yako kama unayo, twende kwenye table of content. Kama una biblia yako, angalia kitabu cha kwanza ni kitabu cha Mwanzo. Kitabu cha Mwanzo kina sura hamsini. Kahaba alikuwa na muda wa kusoma sura hamsini za kitabu cha Mwanzo. Wewe hata hapa naongea habari za nyoka, unajiuliza hivi nyoka nyoka hmm, alikuwa Mwanzo Kutoka? alikuwa Mwanzo bwana, itakuwa sura ya tatu ya pili. Tch, haya Mwanzo ina sura hamsini. Rahabu kazisoma zote, kahaba. Tukaenda Kutoka. Kutoka ina sura arobaini, sura ya kwanza mpaka sura ya arobaini. Kahaba kasoma sura arobaini za kitabu cha Kutoka. Wow! Wow! Kahaba ana muda wa kusoma neno kahaba bila kuambiwa, bila menta, bila mchungaji, bila kuwa na mwangalizi wa seli, bila kuwa na mama pitii wa kumwambia, rabu, shalom shalom, mama pitii, mbwacha huo ukahaba. Ah, basi soma maneno. Hakuwa naye, hakuwa naye, self motivated, yeye mwenyewe. Haleluya, yeye mwenyewe akasoma vitabu, eh, vitabu hamsini vya kitabu cha Mwanzo kwa sababu uwezi, uwezi kuniambia alianzia kutoka no. Alisoma Mwanzo, akasoma Mwanzo vitabu hamsini, akasoma Kutoka vitabu arobaini. Haya, akasoma Mambo ya Walawi vitabu ishirini na saba. Hizo ni sura chapters ishirini na saba. Akasoma Hesabu he thelathini na sita. Akasoma Kumbukumbu la Torati vitabu 34. Kahaba, kahaba anajua kusoma na kuandika, sio kuchati, tuna wateja no, niko wapi, tajificha, njoo saa mbili. Hizo alikuwa anaziweza to the level, akaweza kujenga na gorofa. Maandiko anasema hivi, wale wapelelezi aliwaficha kwenye dari, manake ile ilikuwa so flat house. Mzigo ulikuwa una dari, manake ulikuwa ni gorofa. Kahaba msoma neno. Kumbe kusoma tu neno la Mungu kunamuhamisha mtu, anaingia kwenye wateule graduates, walio graduate kwenye mambo ya imani wao. wow. wow. kahaba kahaba msomani. Mi ananiuma sana labu, kwa sababu wengine sisi hapa hata hatujiuzi dhambi zetu ndogo ndogo ni ukudanyange tu, kuchonganisha chonganisha, kuangalia angalia mamapiti kafanyaje, kafanyaje, dhambi zetu ndogo ndogo tu. Wewe dhambi kubwa hata utendi, kwanza unaogopa Mngine hapa nawambia, uzinzi, anasema amna, mi nifanye mara moja tu, elfu moja mia tisa tisi na mbili. Kuna mtu kazini elfu moja mia tisa tisi na mbili mpaka leo kafunga solex, hataki viungo, viko salama, ila neno hasome. Rahabu, Rahabu kahaba amesoma, anawambia hivi, sikilizeni, tumesikia tena, unaliona neno kwa wingi, anasema tumesikia maanake tulikuwa tunasoma, maanake tulikuwa tunaenda kanisani. Najaribu kuinyambua kwa levo yako. Maanake walikuwa wana makutaniko, makusanyiko ya imani. Maandiko anasema hivi, kitabu cha Waebrania 11:25 kwa kadri ambavyo siku ile inakaribia, msiache kukutanika kama ilivyo desturi ya wengine. Maanake Rahabu hapa akisema hivi, tumesikia maanake tulikuwa tunakwenda kanisani, tulikuwa tunakwenda kwenye makusanyiko pamoja na waaminio nikiwa ni mimi napambana na mambo yangu ya ukahaba, yet nilikuwa naenda kanisani. Nini kinakuzuia wewe kwenda kanisani? E, an online believer even mpaka sunday unasali online mpaka Jumapili, na hata online kwenyewe hujatulia, huku unaosha vyombo, mradi tu umeweka sauti kubwa kila saa kasemaje, um, kasemaje, mambo yanakupita mara, umeme umekatika unakuta media team ya wakati mwingine kanisani kwetu inapitia changamoto za kimahusiano eh, vijana wa media team wana stress za mahusiano. Network hamna, tunabadilisha rota, mnara umecheza na wanakudanganya, wanakupa terminology wanazojua uzijui. Anakwambia HDMI imefariki. HDMI? HDMI amefariki? Mbona HDMI? Anakwambia extension cable haikamati mawimbi extension cable watu wa media mbinguni watapasikia kama vile amplifier, yaani wanavyosikia vile redioni una, una, sometimes mimi naangalia ibada online ina bafu. Yani inajirudia vile vile, Rahabu yule kaba, rabu yule kaba, rabu yule kaba, rabu yule kaba, wakati kule pastatoni amesha amesha yani, kishafika mbali Rahabu yule kaba. Unawapigia midia, mbona tuna bafu, mbona inajirudia? Nakwambia tunabadilisha rauta. We rauta uijui, unakaa unaanza kugugle rauta, baadae nakwambia hivi, HDMI amefariki. HDMI ni waya, si mtu kwa hiyo wanazungumzia ni kana kwamba ni waya yaani, yani, yani kana kwamba ni mtu ana roho ya mauti amekufa. Baadaye wanakwambia hivi extension cable haishiki mawimbi. Ndugu zangu, extension cable hasa mimi ninayo hapa. Waongo so wewe unasalia nyumbani utasikia saa ngapi? Na imani chanzo chake ni kusikia. Rahabu hapa anaposema hivi tumesikia, maanaake anaongea wingi. Aa, kitabu cha Yoshua sura ya pili mstari wa kumi Anasema, maana tumesikia jinsi Bwana alivyokausha maji ya bahari ya sham. Maana yake Rahabu Jumapili alikuwa anaenda kanisani, ndio maana anato, anasema kwa wingi tumesikia. Ni kahaba lakini anaingia kanisani, na akiingia kanisani hategi mingo, anasikiliza neno, mchungaji kasemaje, pointi ya kwanza, pointi ya pili, pointi ya tatu tudhelevu. Anaweza wa kusema hivi tumesikia, yaani nilikuwepo ibadani wakati mchungaji wangu anaongea habari za Mungu wenu ikausha bahari ya, ya Sham. Nilikuwepo ibadani ni, nilikuwepo nikasikia, na tukafungua kitabu fulani tukasoma. Kahaba anatulia ibadani, wewe sio kahaba, kwa nini utulii ibadani? Baada ya ibada, ndugu zako akikuuliza tumejifunza nini? Ai, mama piti alichemka leo, tume wame nini, mme aisha mama fu najua alipiga suti nyeupe na anapendeza gawaiti. Mama piti, bwana mpe rangi nyingi neno kafundisha nini huna ulichotoka nacho. Ndio maana maandiko yanasema hivi, makahaba watawatangulia wenyewe. Wanajijua sisi muda wetu ni mchache, tukitoka hapa ni sell tu, tukitoka hapa ni kujiuza tu. Angalau muda huu tupo kanisani, tutulie, tuandike, tuandike notes, tusikilize, pakusema amen tuseme amen. Wewe ukienda kanisani unakaa kama mwenyekiti wa kata ya mkakata, yani unakaa mkao ambao unajibembelezea kulala usingizi ni mkao. Kuna mkao ukikaa hata kama una usingizi unalala, hutulii, badani chooni kila wakati, kufinyafinya wenzio, idara ya uchambuzi wa mavazi, kavaaje, kanyoaje, kava. Neno linakupita hivo na we kwa akili yako unaweza lililopita ni neno tu, sio. Neno likikupita neno, maanayake imani imekupita, siku utalihitaji kulitumia huna. Jana nikasema imajini, unaingia kwenye changamoto, huna neno. We unamwona Yesu akajaribiwa, baada ya kujaribiwa, tena akitoka kwenye mfungo akajaribiwa. Kila jaribu lake alijibu kwa andiko. Siwezi no, no, no, no, no, no. kubadilisha mtu watu aishi kwa mkate tu. Imajini huna andiko, maana yake ungemwambiaje shetani? Shetani subiri mara moja. Ah, umesemaje? Nibadilishe jiwe liwe mkate? Subii mm. <coughs> Hey. Hey. Ungetumia muda gani kusoma yale majaribu yalikuwa ni matatu. Ungetumia mda gani na shetani anavyoongea haraka haraka, akusubiria wewe usome neno ndo umjibu? Do you read your Bible? Kama kahaba ana uwezo wa kutulia ibadani, akasoma akasoma Mwanzo, akasoma Kutoka, akasoma Hesabu, ak-ak-akasoma Mambo ya Walawi, akasoma Kumbukumbu la Torati, kwa nini wewe usomi Biblia na wewe sio kahaba? Anasema hivi, maana tumesikia jinsi Bwana alivyokausha maji ya Bahari ya Shamu mbele yenu hapo mlipotoka Misri. Kana kwamba haitoshi, tena mambo hayo mliowatenda wafalme wawili wa Waamori waliokuwa huko ng'ambo ya Yordan. Mstari wa kumi na moja: mara tuliposikia hayo, yani tulipokuwa ibadani, tuliposikia mchungaji wetu anatuambia, Bwana wale watu wanakuja He, wanakuja na huku kwetu, tuwe makini. Hii ndio historia ya watu wanaokuja Yeriko. Anasema, mara tuliposikia mioyo yetu iliyeyuka, wala haukusalia ujasiri wowote katika mtu awaye yote. Wao kwa hiyo kazi ya neno la Mungu ni kukupa ujasiri, then ujasiri una develop imani. Ndio maana ukimsikia mtu anaongea wakati mwingine unaweza ukasema ni pride au ni over confidence. No, ni lugha ya imani. Haleluya! Haleluya, Bwana asifiwe sana. Amen. Mstari wa kumi na mbili: basi sasa, nawasii niapieni kwa Bwana, kwa kuwa nimewatendea hisani, ya kwamba ninyi nanyi mtaitendea hisani nyumba ya baba yangu, tena nipeni alama ya uaminifu, ya kwamba mtawaponya hai baba yangu na mama yangu na ndugu zangu waume na wanawake, na vitu vyote walivyo navyo, na kutuokoa roho zetu na kufa. Kahaba, kahaba anaiyokoa familia. Kahaba wewe ambaye ni mwombaji, unaamka naamka na mapitii kila siku saa tisa, kwako yalitakiwa yawe mambo mengi kuliko haya. Kwako haleluya, kwako ilitakiwa kuwa kuna miujiza mingi na shuhuda nyingi kuliko za Rahabu. Tukumbuke Rahabu hakuwa na mchungaji, no mentor wa kumfuatilia day to day hakuwa na mtu kwa sababu kisha, kisha kuwa kahaba, kila mtu anakuonea aibu. Tena kahaba maarufu, kila mtu anakuonea aibu Ah, oh, there is no way mchungaji can say proudly this is my spiritual daughter kahabu, rahaba, hebu simama ushuhudie. Nani? Kanisa la wapi? Kanisa la wapi? Wewe tu ukivaa nguo fupi kanisani unapewa kitu fancha kukufunika, na sio na sio kahaba. Ni vile tu unapenda kuvaa viungo vya watoto. Yani, unajua watu hawajakuelewa. Wewe uvae nguo fupi ila wewe una upendo kwa watoto. Kwa hiyo una waenzi. Ukifika mtumbani kule ukisikia mpende mwanao mpende mwanao wewe unaona upendo ulionao kwa watoto. Si una kwa sasa unaona bora uanze kuvaa nguo zao. Ila sio kwamba unavaa nguo fupi au vinguo vya ku, vya kuacha tumbo wazi, no. Hilo tumbo lako usingependa kulionyesha, ila upendo watu wanakuelewa vibaya. Wewe sio kahaba. Jambo tu dogo ukilifanya kwenye nyumba ya Bwana, these days people are ashamed of you. Kuna wengine hata wazazi wetu wa kiroho wanatuwekea mashaka kututambulisha, they are not even proud of us. Na hapo sio kahaba, sio kahaba, una tabia zako tu chache chache, unamalizana nazo. Mtu anaogopa hata mimi, kuna watu naogopa kuwa identify kwamba huyu najuana naye, kwa sababu sijui kesho atageuka kitu gani. now Rahabu sasa, na uhakika, mchungaji wake tena ukute alikuwa anakaa kule mwisho. Haiwezekani ukae mbele wa mama akitulana wa wakuache, hawezi kukaa mbele. Rahabu alikuwa akae mbele? Rahabu alikuwa akae mbele? Rahabu ibadani alikuwa anaikwa nyuma, kwa sababu kahaba, unajua anavobandika kope, anavopaka lipstick, kwa sababu kwa sababu kishakuwa kahaba ni muda wote, wewe unatafuta soko. Kwa hiyo na uhakika, hata ibadani alikuwa anakaa nyuma, ila anasikiliza neno. We unakaa mbele, unakaa katikati, ila ni kufinya tu wenzio, kufinya tu wenzio. Idara ya taarifa, mambo yasiyo kuhusu, nani kaja, nani hajaja, nani anamchumbia nani, nani alimchumbia lakini wakaachana, nani aliachika tangia sijui wapi, nani anaolewa mara ya pili, nani ana watoto. Yani una taarifa za watu wengi, neno husikii. Rabu huyu hapa anasema m mm -mm. Imajini, kwa neno alilolisikia, kahaba ana uwezo wa kuokoa familia nzima. Hapa amekuwa so specific, anasema ngoja kwanza, naomba mniapie. Unajua nini kahaba? Kahaba amezoea kunegotiate, kazi anayoifanya imempa skili ya kutumia mpaka huku mbele. Kazoea kunegotiate eh, masaa mawili laki, ah, dakika kumi elfu tatu. Kazoea kunegotiate kazowea ni wewe tu ambaye watu wanachukua wanaondoka, hutaki chochote. Umeutoa mwili wako kuwa dhabihu takatifu, watu wanapata bule, bule, bule. Na unaandiko lako mmepewa bule, toeni bule basi. Rahabu alikuwa amezoea ku negotiate na wateja wake, masaa mangapi, shingapi? Ndio maana alivyoona wanaume akasema, ndugu zangu, sikilizeni, hii ni dili, hii ni dili. Kazi yangu hii ya kila siku nayoifanya imenifundisha ku negotiate. Sasa tukubaliane, nimewaficha sawa sawa, sitaki fedha, sitaki mali nataka jambo moja tu, nikirudi, nyie mkirudi kuipiga Yeriko, niwe salama. Wakamwambia safi. Imefika kahaba, kwa kuwa anasoma neno Mungu anaisaidia brain yake kudizain, kupambanua nani nampa mwili, nani simpi mwili, nani nampa mpaka wapi, nani naongea naye. Haleluya! nani nanegotiate na naye nini kwa ajili ya familia yangu. Akusoma neno kulipambanua neno, kusoma neno linaisaidia lina, lina hata akili yako ya kawaida tu kwenye kuongea na mteja. Wengine hatuwezi kuongea na wateja wetu kwenye biashara kwa sababu hatusomi neno, hatuna kauli nzuri. Wengine hatujui hata kuongea na watu wazima, hatujui because we don't read the Bible. Hatukuwahi kuona huku mtu mke akimwambia mume wake bwana wangu, bwana wangu wangu bwana wangu. Ukiona mtu anamuheshimu mme wake unasema, hapana mimi kumpapatikia mwanaume vile mm, siwezi. Sio kwamba uwezi, hujasoma neno. Huku kwenye Bibilia maandiko anasema hivi, Sara mama yenu wa imani alikuwa anamwita Abraham bwana, Lord. bwana wangu. Dada mmoja anaitwa Abigail kwenye Bibilia, alimjibu vizuri mfalme Daudi mpaka alimwoa. Abigaili alikuwa ana shepu, nikwambie hiyo ya kwako, hiyo umechongoka vizuri kama mtu wa kuchora. Bigali ya kufiki alikuwa tu mzuri wa, wa, wa, wa uso hapa, ila kauli. Wengine si ni wazuri, ila mdomo ukiongea watu wote ni ageni mm. Kwanza ukimwona, tunasema please, dada nisamee. Hamjaongea chochote, ila unaomba msamaha. Kauli, reading of the word inakusaidia wewe ku reason kwenye mambo ya kawaida. neno la Mungu lina tabia ya kumpa mtu hekima Haleluya! Neno la Mungu lina tabia ya kumpa mtu hekima ya kuenenda maisha ya kawaida tu, hekima ya kuongea na baba, hekima ya kuongea na mama, hekima ya kuongea na wakwe, hekima ya kuongea na mke, hekima ya kuongea na mume. Neno la Mungu tu. By reading of the word, anajua wanaume niongee nao vipi. Wengine hatuna nidhamu, hata ukikosea kumwambia mtu samani ni mtihani mkubwa. Omba msamaha. Mm, mm, mi siwezi kumnyenyekea mtu why? Hujawahi kuona huku wewe kwenye neno mtu akaomba msamaha? Kwa kwako inakuwa shida, ukikosea unatuna, yaani utalipeleka lile jambo mpaka wewe ndo uombwe msamaha. Rahabu yule kahaba ana negotiate, sio tu kwenye biashara, kwa niaba ya ndugu zake. Anasema, sikiliza, mtakapokuja kuiangamiza Yeriko, nina baba, nina mama. Wakamwambia sawa, akataka kuondoka, akasema mm -mm. Nina ndugu zangu wa kike. Nina ndugu zangu wa kiume wakamwambia usiwe na wasiwasi. Akamwambia No, wana mali zao. Wana kondoo, wana mbuzi, wana mifugo, wana fedha. Wakamwambia ina shida zote ziletwe hapa nyumbani zikae sawa. Deal done. Kahaba mwenye uwezo wa kunegotiate bila elimu. Mpaka mtu amekuwa kahaba, I doubt kama alikuwa amesoma. Wewe na umesoma. Watu wameniambia una masters, mass communication, mass communication. Lakini unavyo communicate Uh, siju kama kweli ilifika degree. Ya, yeah, na mtu ana masters, hmm? International relation, mahusiano ya kimataifa, ila mahusiano yake tu hapa Buza tu hapa Buza. Yeah, masters, international relation, ana uwezo wa kuipatanisha Pakistan wafanya mchezo ila kujipa kumbananisha yeye na mai wake hawezi. Mambo ya, ya nje hayalipi. Kuna mtu hapa katikati yetu hapa na masters ya international relation, unaelewa? International relation manake ni mahusiano. Ananiambia mkurugenzi hapa, yeye anayo diplomasi, sijui nini inaitwaje, anasema international relation and diplomacy. Upo wavaatai tu huko wa diplomasia kuipatanisha ukanda wa Gaza, Pakistan, Iran na Iraq wapatane. Yeye na mamake hawaonge. Mimi siwezi kuendeshwa, ila ana masters international relation and, and diplomacy bila neno la Mungu unashindwa kumpatanisha mdogo wako, lastiboni na festiboni hawaongei, ila wewe dada hapa katikati una internet, yani tuna uwezo kukuletea mataifa, wewe mdogo wake kofi ya nani ukawapatanisha. Bila Mungu elimu ni bure, bila Mungu connection ni bure, bila neno la Mungu uzuri ni bure. Nimekwambia kuna dada mmoja alikuwa anaitwa Abigail mume wake alikuwa anaitwa Nabali. Samueli wa kwanza ishirini na tano ishirini na tano kwa wakati wako soma. Nabali akamjibu vibaya sana mfalme Daudi. Daudi akapata moto akasema, naenda kuua wote huko, ananijibu hivi mimi? Nabali akaenda akanywa pombe, Nabali akapotea akapotekwa kwenye usingizi huko kwenye mapombe. Mke wake akaambiwa, mumeo amemjibu mfalme Daudi vibaya, anakuja, tutaangamia wote. Yule mama Hakuwa na chochote, alikuwa na kauli tu, anamwambia bwana wangu Daudi, bwana wangu mfalme, mzarau huyu na Nabali, kwanza ni mpumbavu na upumbavu wanao, turehemu. Aliongea naye dakika kumi tu, Daudi, unajua alichokifanya na bali? Alipokufa tu, akamoa Abigaili. Kauli tu, sio cheti, kauli tu. Wewe Yowaa, menda chizi wa mtaa, haya takufanyaje sasa? Haleluya! Mstari wa kumi na nne, basi wale wanaume wakamwambia uhai wetu badala ya uhai wenu. Kiapo hicho kutoka kwa kahabu, ka, a, ka, a, kahaba Rahabu anawambia hivi, wanaume wamemwelewa. Mwanamke, mwanamke ana uwezo wa kunegotiate na wanaume bila kujiuza wa wow. bila kujidhalilisha, bila kuuvua utu wake, bila kuvunja ndoa za watu wengine. Ana negotiate na wanaume kwa adabu, wanaume wakamwelewa, wakamwambia hivi. Wale wanaume wakamwambia, uhai wetu badala ya uhai wenu, ikiwa hamuitangazi habari ya shughuli yetu hii kwamba kama mtatunza siri, kisha itakuwa wakati wa Bwana atakapotupa nchi hii, tutakutendea kwa hisani na uaminifu. Mstari wa kumi na tano: ndipo akawashusha kwa kamba dirishani, maana nyumba yake ilikuwa katika ukuta wa mji, naye alikaa ukutani. Akawaambia, enendeni zenu mlimani wale wanaowafuatia wasije wakawapata. Baada ya kiapo, hapo mkajifiche huko siku tatu, narudi kwenye three days, siku tatu, hata wao wanaowafuatia watakaporudi, kisha enendeni zenu. Anawaelekeza kwa nidhamu kabisa yawapasayo kufanya ili kiapo chake alichokiomba kiweze kwenda sawa. Mstari wa kumi na saba, wale wanaume wakamwambia, sisi tunataka tusiwe na hatia kwa ajili ya kiapo hiki ulichotuapisha. Angalia, tutakapoingia katika nchi hii, funga kamba hii nyekundu katika dirisha hili ulilotuteremshia, nawe uwakusanye kwako nyumbani mwako baba yako mama yako ndugu zako na watu wote wa nyumba ya baba yako. Tunakubaliana, jamani? Rahabu alikuwa tajiri. Hakuwa na chumba na sebule. Angewaweka wapi wote hao? Angewaweka wapi wote hao? Be rich in Jesus name. Amen. Na uwe tajiri katika jina la Yesu. Amen. Ili inapotokea mambo kama haya, unaweza kumwambia baba njoka, mama njoka, dada njoka, wewe njoka, sio chumba na sebule, utashindwa kuokoa watu. Haleluya. Itakuwa mtu awaye yote atakayetoka katika mlango wa nyumba yako kwenda njiani, damu yake itakuwa juu ya kichwa chake mwenyewe, na sisi tutakuwa hatuna hatia, na mtu atakayekuwa ndani ya nyumba yako, damu yake itakuwa juu ya vichwa vyetu. Mkono wa mtu ukimpata, wanamwambia hivi, ukishawakusanya ndugu zako wote hawa ndani na vitu vyote walivyo navyo, funga mlango, mtu asitoke. Imani imani inakwenda na matendo. Imani haishii kwenye maneno matupu. Imani inakwenda na matendo, ndugu zangu, kwa sisi kuwa zaidi ya washindi. Unajua hapa njo akifanya Rahabu. Rahabu anashinda na zaidi ya kushinda hapa kwa kuwa ana ushindi wa leo tena ametengeneza mazingira rafiki ya ushindi huu pia kuona kesho. Anawaambia nyie watu, niapieni mtakaporudi, maanake sio sasa, kwa hapa sofa nimeshinda mfalme, hajajua nyie kama hampo. Tena anawapa njia kabisa. Tokeni mkakae mahali siku tatu njia ya mlimani. Hawa ndugu zangu nawajua kupanda milima, wawezi. Nendeni milimani mkakae kule siku tatu, baada ya hapo watu hao watachoka kuwafuatilia. Huu ndio ushindi endelevu, yaani unashinda leo, unashinda kesho. Huwezi kusema you are more than conqueror wakati umeweza kukonka leo, kesho wali ni mbali. Read your own Bible. Read your own Bible. Soma Bibilia humo ndani, humo utakutana na mambo ya kuijenga imani yako. Imani ni kuwa na uhakika na maneno uliyoyasoma kwenye Bibilia, yes. Tuombe ndugu zangu, kabla hatujafika mbali zaidi tukiwa tunamalizia, tuombe. Bwana Yesu tusaidie. Ndugu zangu, kila siku nawaambia kuomba ni kusoma, neno ni kazi. Mtu anaweza akapambana kuwacha vingine na akaweza, wako watu kelele zangu za mambo mengi na tabia mbaya nyingi, wameweza kuzimasta, neno kusoma hawezi. Mwingine nikatoa challenge hapo ya kununua bibilia, akanunua, kamaliza, kaiweka, kila siku anaifuta tu, hasomi We are praying, tunaomba nini? Mungu tusaidie neema, the grace to read the word of God. Hata kusoma neno la Mungu ni neema, sio kila mtu anaweza. Baba, katika jina la Yesu tunakushukuru kwa ajili ya wakati huu tena, asante kwa ajili ya neno lako tena, umetukumbusha tena na tena, maana silaha za vita vyetu zina uwezo katika Mungu hata kuangusha ngome. Tunawezaje? Haleluya. Haleluya, kila wakati wiki hii, ndugu yangu, yes. Hayo ndiyo maombi yako, unamwambia Mungu, kama ambavyo naweza kutengeneza muda yeah. wa kwenda kuosha nywele zangu yes. na kusuka yes. na kujirembesha na marembo kadha wa kadha yes. kama ambavyo naweza nikatenga muda, nikatenga muda nikatenga, nikatengeneza tangazo kwa ajili ya kutangaza biashara yangu yes. kama navyoweza kutenga muda nikafanya sijui scrub sijui nikafanya masaji na mambo mengi Bwana Yesu nisaidie pia, katikati kati ya ratiba nyingi nilizo nazo yes. ikumbushe nafsi yangu hata ikoseshe amani, mradi niweze kusoma neno. sio salama yes. sio salama, ndugu zangu, sio salama. Maisha yanatusemesha, na nimekwambia Mungu anatuongelesha sana kuliko sisi tunavyoongea naye, maanake Mungu anatusemesha wa kila wakati, tuweze kukonfirm kwenye neno lake. Nitajuaje mama kama hili neno ndilo Mungu anayotaka nifanye Ilo jambo analokwambia lina align linaenda sawasawa na neno lake. Mungu hawezi kuambia uwibe, huwezi uwe, kusema hivi, nasikia msukumo kwenye moyo wangu wa kumtapeli mtu huyu. Ni Mungu au sio Mungu? No, msukumo wa Mungu kwenye moyo wako utaenda na neno lake. Kama hulijui hutajua, yeah. hutajua kama hujui hichi kitu kimeandikwa We wow, umsikia parabu anasema hivi, tumesikia kanisani, tumesikia, tumefundishwa. We wow, ukisikia tumesikia kwamba alisikiaje? kwamba ilipita tangazo radio call au kulikuwa kuna spika za uinjilisti kusema jamani, kuna wana wa Israeli bahari yao, uh, siju bahari ya shamu imekauka wakapita? No, hapana, ni matukio yaliyopita miaka na miaka, yakaandikwa, akasoma, aliposoma tu, walipowaona nafsi yake ndani ikasema, ndio hawa, ndio hawa. Wewe ukiona mtu wa kukusaidia kwenye kazi yako, kwenye biashara yako, unamjua au unamtukana au unamjibu vibaya? Ndani huku hakuna taarifa yoyote, na neno la Mungu ndugu zangu, husomewi. Nimeanza kwa kusema mambo ya imani ni mambo personal. Maandiko yanasema, Mungu akamwambia Yoshua, Kitabu hiki cha Torati kisiondoke kwenye mdomo wako kamwe, ya tafakari maneno haya. Sentesi ilikuwa so pasono, ni ya mtu mmoja, sio someni, sio ya tafakarini. Uh -uh. Wengine walikuwa nje. Wengine walikuwa mbali. Mungu anaongea na, na mtumishi wake Yeshua, anamwambia kitabu hiki cha Torati kisiondoke kamwe kinywani mwako, yatafakari maneno haya mchana na usiku. Hawezi kusema mbona ameniambia mimi tu, mbona wengine? No, no, no. Mbona wengine hawajaambiwa? Mbona wengine hawatafakari neno? Mbona wengine hawaendi kanisani? Mbona wengine hawasomi? Lile kanisa mimi siwezi kwenda kwa sababu shoga yangu haendi. Personalize your spiritual life. Amen. Haleluya, yeah. Weka ubinafsi kwenye mambo yako ya rohoni. Mungu anaongea na mtu mmoja mmoja, haongei na watu kama kundi. No, hata kama akitaka kuliatendi kundi, anaongea na mtu mmoja tu, then yule mtu anaenda kuliambia kundi. Kundi likiamua kukubali, limefanikiwa. Likiamua kukataa, halijafanikiwa. Ila hakuna sauti ya Mungu ya jumla. Amen. Imagine mtu anaenda kutoa sadaka ya mtoto peke yake, baba mwenye nyumba Yes, kwa sababu mama hajasikia. Mama hajasikia. Kama hajasikia, siwezi kuanza kupoteza muda wa kuongea na watu ambao hawajasikia mambo ambayo mimi nimesikia. Mungu ameongea na mimi. Mungu ameniambia nitakuwa tajiri. Mungu ameniambia nitakuwa mzima amen. Mungu ameniambia ugonjwa huu unapona amen. Mungu ameniambia mimi nitaokoa ndugu zangu. Kwa hiyo sina haja ku, ya kuweza ya kuanza kwenda kuwatambishia watu na kuwaonesha na no, something personal. Mungu amekwambia lichukue, litendeka amen Bwana Yesu asifiwe. Lichukue litendee kazi. Neno la Mungu ni kwa ajili ya kutendewa kazi. Ukishamaliza kusikia, libebe, kalitendee kazi. Kweli imani inaanza kwa kusikia, lakini imani haiishii kwenye kusikia. Imani inaanza na kusikia, lakini haiishii na kusikia. Imani inaanza kwa kusikia, imani inaishia kwenye matendo. Maandiko yanasema, imani bila matendo imekufa. yes. Kama ambavyo mtu akisha kufa hawezi kunyanyua mguu, hawezi kunyanyua mkono, hawezi kuimba, hawezi kusaini mkataba, hawezi kupata tenda nyingine. Nani ana uwezo wa kumpa tenda mtu aliyekufa? Nani ana uwezo wa kumwoa mtu aliyekufa? Hata kama ulimpenda kiasi gani, solongezi, ni marehemu, huwezi kumwoa. Kwa hiyo imani ya mtu mmoja tu inaenda kwa watu wote kwenye familia. Mtu mmoja tu ambaye amefanikiwa kumsikia Mungu amewanusuru wenzie wote. Mtu mmoja tu. Personalize your spiritual journey, toa huo usingizi, pambana na mauvivu hayo, achana na ujana usiokusaidia, read the word, soma neno. Ndugu zetu vijijini, baba zetu na mama zetu wanatusubilia huku mjini, sio tu tumake it, tupate neno moja tu tukawatoe kwenye wanakusubiria wewe, ndugu yangu, wanakusubiria wewe tu. Vitu vingi vikubwa Mungu ameviweka mbele yetu, vinatusubiria tu, vina sisi tupate imani ya kuvifanya diuno. Hata kuacha kazi, kuajiriwa na kujiajiri mwenyewe inahitaji imani. Kuondoka kwa wazazi wako na kuelewa ni imani <laughs> kuacha biashara hii ambayo Mungu amekwambia iache, kwenda kuanzisha biashara nyingine ni imani. Kuamka asubuhi, hujafika dukani kwako, lakini umeamka kuoga, kujiandaa, kupanda unachokipanda mpaka Sinza, mpaka Kariakoo, mpaka kwenye duka lako, do you know ni imani. Hata mimi kusimama hapa ni imani. Naamini tu kwamba hatatokea mtu tu hapa atanisikiliza atanielewa atasoma neno atafanyia kazi atageuka Rahabu wa familia yao ma ataokoa ukoo mzima, mi naamini tu, amen. Imani imani kweli inaanza kwa kusikia, lakini imani haiishii kwenye kusikia. Ukishamaliza kusikia, weka hatua. Ndio maana ya kitabu hiki Science and Token pitia, ameandika Science and Token Part Two tena, nyingine ziko mbili. Nakipenda hichi kitabu kwa sababu kinakupeleka kwenye ku practice yeah. Imani is practical. Ukishasema I'm blessed, ukishasema nimebarikiwa, unavaa kama mbarikiwa, unaongea kama mbarikiwa, unachana nywele kama mbarikiwa, unatembea kama mbarikiwa, una behave kama mbarikiwa. Haleluya! imani inakutoa kwenye maneno peke yake, inakupeleka kwenye matendo. Ni kweli, dada yetu Rahabu alisikia alisikia lakini alipoona hawa watu hakuishia tu kuwambia kwamba mimi nimesikia, mimi nimesikia, no, hakuishia hapo kwenye kusikia tu. Alivyomaliza kusikia habari zao, akapiga hatua mbele akawaficha. Ukishamaliza kusikia kwamba wewe sio maskini, kwamba pamoja na kwamba wewe ni mzaliwa wa kwanza, kwa sasa hali ni ngumu, unasikia moyoni mwako kabisa utakuwa tajiri, utafanikiwa, unafanya nini baada ya kusikia? Hiyo ndiyo imani yenyewe. Ndiyo maana Waebrania kumi na moja moja anasema hivi: imani ni kuwa na uhakika wa mambo yatarajiwayo ya, ya ni bayana ya mambo yasiyoonekana. Kwa sasa hayaonekani, ila yako bayana. Huo ndiyo ushindi endelevu Amen. Huko ndiko kuwa more than a conqueror. Huko ndugu zangu, more than a conqueror ni mtu ambaye yuko hapa leo lakini yuko hapa kesho, Amen. Leo ana leo yake, lakini pia leo ana kesho yake. Mambo ya kusema hivi sijui kesho itakuwaje, Mungu atasaidia, Mungu akipenda, Mungu akipenda, Mungu asipopenda, no, huwezi kuwa modha nekonkara halafu kesho yako imefichwa Unapotaka kuwa modha nekonkara lazima kesho yako iwe wazi sana. Nitaanzia hapa, nitapita hapa, nitaolewa na huyu, tutafungua hapa, tutaenda huku mpaka mwisho. Umeuona? Ndio maana Rahabu wale watu walikuwa hawajaja bado, hawajaipiga bado Yeriko, lakini anavyo negosheti kana kwamba mapigo ni leo. Nenda akasome Bibilia yako uone gap lililotokea kati ya siku ambayo alinegotiate, siku ambayo alizungumza na wale watu akaingia nao mkataba wa makubaliano, mpaka siku waliorudi kupiga <tosimu> <tosimu>. Bwana asifiwe sana, Amen. Bwana asifiwe sana, Amen. Haikuwa ni jambo la leo na kesho, no. Feith inakubeba leo, imani inakubeba leo halafu imani inakuwa inakubeba na kesho, ukiwa bado leo Kah, uh, Rahabu kahaba anaongea habari za ku <coughs> yani anaongea kana kwamba hawa watu watarudi kesho yake. Hawakurudi kesho yake, muda ulipita wa kutosha. Imani, imani inakupa kujiandaa na kesho yako kwa utulivu kabisa. Nawambia mkirudi msiipige hii nyumba, ntakuwa umu na ndugu zangu na watoto wangu, ntakuwa umu na baba yangu na mama yangu na vitu vyao vitakuwa umu. Haikutokea kesho yake, lakini ilikuwa imeambatana na matendo na matendo Yani anafanya matendo kana kwamba hawa watu wamesha kuja kuipiga, anazungumza nao, anabageinisha nao, kama ni Kiswahili sahihi, anabageinisha nao ya kwamba msitupige, na hawa watu pia wanamjibu, wanasema hivi: sisi siku hiyo tutakuwa tuna mambo mengi, tutakuwa bize, watu wa kupiga ni wengi, nyumba ambazo zipo ukutani ni nyingi. Ili tuweze kuijua ya kwako, chukua huu hii kamba nyekundu, ning'iniza kwa hapa chini, tuione kana kwamba ni jambo la kesho. No, sio jambo la kesho, ila ni jambo limefanywa na kahaba mwene imani. Amen. Imani ni kuwa na hakika. Mwamini Mungu, mwamini Mungu. Ndugu yangu, nini Mungu hawezi kufanya? Hakuna kitu ambacho Mungu, Mungu anaweza wa kufanya mambo yote, ila imani. Na nikwambie hofu za maisha, kwa sababu jana nimesema hatuishi sisi kwenye kisiwa peke yetu, tunaishi duniani humu, humu. Kwa hiyo tumewahi kuwaona watu waliosoma kama sisi wakakosa ajira. Kwa hiyo tukiwaangalia, wanatutisha. Usifikiri mtu anaogopa kutokea kwenye uh, from vacuum, no. Mtu anaogopa kwa sababu viko vitu vinavyomtisha viko vitu vinavyomtisha. Amewahi kuwaona watu. Leo unamwambia habari za ndoa, amewahi kuwaona watu walioana wakapendana wakavaa sare ya pamoja ya vitenge, baada ya muda kidogo wakaachana. Amewahi kuwaona. Nini kitamsaidia huyu mtu? imani nini kitamsaidia huyu mtu kusoma neno? Huu ndio msaada pekee ambao mtu anao. Kwa nini? Kwa sababu hatuishi kwenye kisiwa chetu peke yetu. Sisi kama walokole tunaka kitu chetu peke yetu, ambacho ndoa hazivunjiki, ambazo watoto hawaharibiki, ambazo biashara watu wafilisiki. No, tupo kwenye dunia hii. Unamwona leo mtu anaanza biashara, kesho amevilisika, unamwona. Kwa hiyo moyo wako unaingiwa na hofu na wasiwasi, unaipiga ile imani Ndiyo maana vita vyote ambavyo tunapigana ndugu zetu ni vita vya imani, vita vya imani, vita vya imani. Kila jaribu linapokuja kwako lina mambo mengi linafanya, lakini ultimate goal, linaitafuta imani. Ndiyo maana kumi na nane nane Luka b pale anasema hivi, mwana wa Adamu akija ataikuta imani kweli ya, lazima ulize kwa sababu ya hali ya hewa anavyoiona huku duniani, changamoto umewahi oh, kuwaona watu wakifa na magonjwa. Mtu aliingia kwenye operation kwenda kutolewa fibroid, hakurudi. umewahi kumwona? Kwa hiyo leo ukiambiwa hivi, amini Mungu, amini Mungu, Mungu atakuponya, una wasiwasi. ili kuweza ku, he, kupambana na ule wasiwasi, sio kuendelea kuogopa, neno la Mungu hili Amen. Na nikwambia hili sio tu neno la Mungu lilioandikwa na wanadamu wa kawaida, lina uvuvio wa Roho Mtakatifu. Hili neno hili linajitegemea yani, hili neno, haleluya! Hili neno halihitaji kitu kingine cha kukitegemeza, automatic tu ukisoma neno unajikuta tu, kuna maisha unayo, kuna raha unayo, kuna pumziko unalo, yani kuna vitu fulani tu ambavyo unavyo, havina majibu ya kibinadamu, lakini unavyo neno la Mungu hili lina uvuvio kwa nini? Kwa sababu limeandikwa hili neno kwa uvuvio wa Roho Mtakatifu, lina Roho Mtakatifu ndani yake. Kwa hiyo ukisoma, lina uwezo wa kujifanyisha lenyewe mchakato wa kikazi ndani ya mtu. Ndio maana haku ndio maana Rahabu hakuhitaji nguvu nyingi ya ushawishi kuwaelezea watu no, wakati anazungumza tu habari ya, ya maneno ya Mungu, yani alipoweka ya tu ule mfano ya kwamba tumesikia habari tumesikia habari za Mungu wenu alichokifanya kule kwenye bahari ya Sham, basi mioyo ye, ya wale watu ikaanza kulegea, ikamwamini ikamwamini, ikasema huyu ni Rahabu kahaba, lakini tuko salama hapa. Read the word. Soma neno katikati, kati ya ratiba zako nyingi, soma neno. Kwa nini? Kwa sababu maisha yanakupa kila sababu za kuwa na hofu, kila sababu. Macho yako kila siku yanaona ndoa za watu zikivunjika kila siku. Sometimes, hata za watu ambao hukuwategemea, za watu ambao uliwaangalia kama role models. Wewe moyo wako unajiambia hivi, ndoa naitaka kama ya yule pale, nao imevunjika, unategemea ujingine lakini neno la Mungu ndio tegemeo lenyewe. Baba, katika jina la Yesu tunakuomba, tunakuomba, tunakuomba erebo sana ramahata kenderebo. Haleluya, haleluya. Ndugu zangu, imani ni kwa ajili ya future. Amen. Imani ni kwa ajili ya mambo yajayo. Hata hapa tumekusanyika usiku huu tunaomba kwa ajili ya mambo yanayokuja. Baba, katika jina la Hesu nashukuru kwa ajili ya ndugu zangu za, naamini neno hili limefanyika kama mbegu inayokuwa taratibu sana. Amen. Lakini ni mbegu ya uhakika, na kwa imani yes. kwa imani Yes. Ah, kwa imani Yes. Katika jina la Yesu Amen. Tutafanya, sema amina, mtu wa Mungu, tutafanya mambo ambayo hatukuwaza kuyafanya Amen. kwa imani Yes. Tutaweza kupona magonjwa ambayo hatukutegemea kupona Amen. kwa imani Yes. Tutaweza kufanya biashara ambazo hatukutegemea kuzifanya hey, kwa imani Yes. Tutageuka matajiri Amen. na misaada kwenye nyumba zetu ambazo hatukutegemea kuwa kama tutaweza kufanya hivyo katika jina la Yesu, Amen. Baba, katika jina la Yesu, Yes. tunakushukuru kwa kuwa siku nyingine hii Yes. umetupa chakula Amen. umetusaidia Amen. umesogeza imani zetu Amen. umesogeza maisha yetu, umesogeza kazi zetu Amen. umesogeza biashara zetu Amen. umesogeza mambo yetu umeimprovu afya zetu Amen. Umetusogeza na sisi wenyewe mahali ambapo tupo leo, hatutakuwepo kesho katika jina la Yesu Amen. Hata kama leo tunaona Amen. Tuko jangwani Amen. Maji ni shida Amen. Chakula ni shida, jua ni kali, viatu vinatubana Amen. Mavazi haya tangia tumetoka nao Misri, tumefika hapa jangwani Amen. Lakini kwa imani tunaitazamia Kanani, tunaitazamia Kanani, tunaitazamia ng'ambo ya pili katika jina la Yesu. Kila ambaye ni maskini na muhitaji leo, neno lako limetuambia Bwana, aweze walau kukiri tu na kusema mimi ni tajiri. Aliye mgonjwa aseme mimi ni mzima, aliye muhitaji aseme mimi nina utele, aliye na mapungufu aseme mimi nimejaa, katika jina la Yesu. Mabaya hayatatupata sisi, magonjwa Haitatupata sisi, mahitaji hayatatupata sisi Amen. hali ya chini haitatupata sisi Amen. sisi ni zaidi ya kahaba Amen. sisi ni zaidi ya kahaba Amen. sisi ni zaidi ya kahaba ndani yetu, sisi tunaye roho yule yule aliyemfufua Kristo katika Yay. wafu, sasa anaishi ndani yetu, atafufua kazi Ata zetu, atafufua ndoa zetu, atafufua mahusiano yetu, atafufua vitu vyetu, hey, katika jina la Yesu Amen. Baba, katika jina la Yesu tumepokea uzima Amen. tumepokea amani Amen. tumepokea kushinda Amen. tumepokea kusogea, tumepokea kupiga hatua, tumepokea ujasiri, tumepokea nguvu Amen. ya kulisoma neno lako katika jina la Yesu Amen. kila silaha itakayofanyika juu yes. yetu haitafanikiwa, haitafanikiwa, haitafanikiwa. kila silaha inayoinuka kinyume na imani yes. kinyume na imani yetu yes. mbele za Mungu, kila mapigo ya siri yes. na mapigo ya wazi tunayopigwa yes. ambao yanatufanye tu question yes. ya kwamba tumeamini sahihi au sio sahihi, yes. kila silaha hizo yes. hey, hazitafanikiwa katika jina la Yesu. silaha za mwilini yes. na silaha za rohoni yes. hazitafanikiwa, hazita hazitafanikiwa, hazitafanikiwa, hazitafanikiwa, hazitafanikiwa. kila hila za adui yes. kwenye maisha yetu yes. hazitafanikiwa. kila hila za adui yes. kwenye kazi yes. zetu yeah. hazitafanikiwa. kila hila za adui kwa watoto hazitafanikiwa, kila hila za adui Yes. kwenye ndoa zetu hazitafanikiwa, kila hila za adui kwenye huduma zetu hazitafanikiwa, hazitafanikiwa, hazitafanikiwa, hazita kila hila za adui yes. kwenye afya zetu yes. hazitafanikiwa na kila ulimi yes. mahali popote yes. unaotunaenea tumeshindwa unaotunaenea tutakufa yes. unaotunaenea tutapata ajali yes. unaotunaenea tutashindwa yes. katika jina la Yesu Amen. tuna hukumu ulimi huo Amen. ya kwamba umekosea Amen. ya kwamba sio sisi ya kwamba sio sisi wakushindwa sio sisi wakupigwa sio sisi wakutapeliwa sio sisi wakuwa maskini sio sisi waku sio sisi kwa kuwa wadhaifu sio sisi Amen. mabaya hayatatupata sisi Amen. wala uharibifu hautatukaribia katika jina la Yesu Amen, ka Amen. Amen. Amen. Haleluya! ndugu yangu, naamini umebarikiwa na naamini leo tena Mungu amekuchukua levo nyingine, soma neno katikati kati ya dunia iliyojaa keos nyingi stori nyingi za kusikika na kufikirika, hadithi za uongo za kukatisha tamaa. mm. bado neno la Mungu lina uwezo wa kushinda, amen. Na siku nyingine hii ya leo Alhamisi hii ukashinde katika jina amen. la Yesu, ukashinde katika jina la Yesu. Kushindwa sio fungu lako, amen. Mabaya hayatakupata wewe, wala uharibifu hautakukaribia katika jina la Yesu amen, amen. Ndugu zangu, tuna ibada siku ya leo Alhamis pale mileni ya mtaa wa Makumbusho, ambapo uh, tunafanya huduma yetu pamoja na mtumishi wa Mungu Piti. Ibada inaanza saa kumi na nusu jioni. Ndugu zangu, Rahabu akasema hivi, tumesikia yale mambo ambayo Mungu wenu ametenda kama kukausha bahari ya Shamu na kuwapiga na kuwaua wale wafalme wawili. <coughs> Alisikia, alisikia ndugu yangu. Kusikia ni mkao kuna mkao ukikaa husikii na kuna mkao ukikaa unasikia. Amen. nenda ibadani. Amen. Usiwe na sababu yoyote, kama huna sababu yoyote ya msingi usiseme mimi nitasali nita, nita online Usiwe na sababu yoyote ya kusali online, nenda kanisani. Amen. Pambana, kaa siti za mbele, sikia. Imajini kama Rahabu asingesikia maana yake angeangamia sawa na watu wengine. Ndio maana unaona kuna jamii nyingine, wengine ni maskini, wengine sio maskini, na wanakaa pamoja. Wengine ni wagonjwa, yeye sio mgonjwa na, na anakaa na wagonjwa jamii nyingine biashara yake mtu inaenda vizuri, na yupo katikati ya wafanyabiashara ambao hawafanyi vizuri. Life is personal. Tuna ibada leo saa kumi na nusu, njo ibadani. Anayesikia kitu live ni tofauti pale na watu wanaoangalia online. Wakati mwingine network inakata, wakati mwingine network inasumbua, wakati mwingine huko uliko hakuna utulivu hata wa kuomba. Kuomba ilivyo kazi sembuse kupata mazingira njoi badani. Bada inaanza saa kumi na nusu jioni. Haleluya! sifuri saba tano tatu sifuri nane hamsini na saba themanini na tisa kwa ndugu zangu wanaonisikiliza redioni, ndugu zangu wa Dodoma na ndugu zangu wa Dar es Salaam, hizo ndizo namba zetu za kutoa sadaka. Sadaka ni swala la hiari, maandiko yanasema kila mwene moyo wa kupenda na naamtolee Bwana, manake inaanza moyoni, moyoni mwako ukiona sio kitu mtu wa Mungu, maandiko anasema kila mwene moyo wa kupenda kumtolea Bwana na amtolee Bwana. 0753085789 ni namba yetu ya Vodacom ambayo tunaitumia kwa ajili ya sadaka pamoja na 0659687569. Ndugu zangu wa YouTube na mitandao yote ambayo mnaniona, namba ziko hapo chini, unaweza ukatumia namba hizo kutuma sadaka yako. Unaweza kutuma namba hizo, kupiga au kutuma ujumbe kwa whatsapp au kwa kawaida. Uh, kama una tatizo una changamoto una mambo kadha kadha unayoona yanakulemea, unaona kabisa hili sasa siwezi, sio mambo ya kawaida. Mengine mengi tunafundishana hapa na tunayaweza. Haleluya! Kwa hiyo ukiona jambo linakulemea sana, unaweza ukatumia namba hiyo, na Mungu akubariki. Hakikisha ukosi ibadani, usikose uwezi Sikujua utasikia nini semoni. Ya siku moja tu mahubiri ya siku moja tu yanaweza yaka transform maisha yako kabisa, kwenda kwenye kitu kingine kabisa. Mimi tunawaza na imagine, ingetokea siku hiyo Rahabu hajisikii kwenda kanisani, hana mudi, anaumwa, amechoka, yuko down, ana stress ana sonono halafu, hajisikii kwenda ibadani, then ndo siku hiyo mchungaji wao anafundisha habari za Mungu wa wana wa Israeli alivyokausha bahari ya Shamu. Unafikiri Rahabu angesemaje hapa kwao? Angekuwa hana point. Probably ibada nyingi zimekupita ambazo ungeweza kupata neno la kukusaidia kwa siku hiyo. Usidharau. Maandiko yanasema kumi na moja ishirini na tano Waibrania, kwa kadri ambavyo tunaitazamia siku ile ya kuja Yesu Kristo, basi tusiache kukutanika kwa hiyo huwezi kusema unakutanika kama unaangalia online. Unakutanika na nani pale? Wewe upo hapa hapa hapa Dar es Salaam, una uwezo wa kufika. Mungu akutie nguvu na kusaidia kuyatendea mambo haya, kazi ambayo tunayazungumza. Ikifika saa saba kamili mchana, pitia podcast ya Pastor Tony Kapola ya Mama PT na Emma Tone Osborn. Unaweza ukaona pale kuna mafundisho mengine mengi yanaendelea kila siku. Nia ni nini? Ni kumlisha mtu ndani ya shibe. Mtoto aliyeshiba na mtoto ambaye hajashiba wanapigana vita mbili tofauti, mm. Hata ukuaji wao unatofautiana. Neema ya Mungu ikutunze, okay. Ikuhifadhi. Kesho tena saa tisa kamili usiku mimi na wewe tutakutana tena shalom, shalom. Asante kwa kuwa pamoja na mimi kuanzia mwanzo mpaka mwisho wa ibada hii. Usiache kuomba, usiache kumtafuta Mungu. Na kama umebarikiwa na maneno haya, unaweza kutoa sadaka yako kupitia namba zifuatazo 0659687569, au 0753085789. Shalom.