Shalom mpendwa wa Bwana, this is Mama Piti, na leo na kukaribisha tena kulisikiliza neno la Mungu. Biblia inasema maneno yangu ni roho na uzima. Neno hili lina uwezo wa kufufua tumaini na kuleta faraja moyoni. Huenda upo kwenye dhoruba au mawingu mazito, lakini kuna neno la Mungu lililo hai linaloweza kutuliza mawimbi na kukuletea amani. Leo karibu Mathayo sura ya sita, mstari wa kumi na tatu. Na usitutie majaribuni, lakini utuokoe na yule mwovu. Jana nikaona tuanze kumwangalia yule mwovu, kwa sababu usipomfahamu adui yako, wakati mwingine usipomfahamu adui yako vizuri, unaweza ukashindwa vita kwa sababu tu hujamfahamu adui yako, na ndiyo maana silaha za mwilini lakini pia silaha za rohoni zipo kwenye makundi makundi. Silaha hazifanani, silaha hazifanani. Kwa nini silaha hazifanani? Kwa sababu ya aina ya adui. Kwa hiyo usije ukawa umebeba silaha chini ya kiwango, halafu adui yako ni mkubwa, ukaenda ukajifedheesha. Ulishawahi kuenda mahali ukiamini kwamba utaenda ku outshine, utaenda kuwa kama ni wewe tu hapo peke yako, eh? Ulishawahi kushona let's say gauni lako la eh lesi lesi. E, la kuendea kwenye harusi ukajiaminisha na makeup yako ya nyumbani ukajipaka mwenyewe ukasema mimi ni mzoefu, ukasema kwa gauni hili nililovaa na hii niliova, na siku na hii niliyopiga na huu mmeremeto niliovaa picha, wote watanikimbilia this this way, this way. Alafu umefika sasa kwenye shughuli <laughs> ukajikuta peke yako, umevaa magauni ya watoto ya Sunday school, hakuna hapo mwenye lesi. Watu wana vi, viwango mavazi kutoka huko Uturuki kaskazini. Umewahi kuyapata mambo mapya, vitu amazing, wamependeza wao. Wamejipaka tu mwenyewe vipodozi nyumbani vya kuungaunga pale, watu wamepakwa vitu makeup artist kutoka America Uu, umeelewa? Kwa hiyo unashangaa, unasema ah, mbona! Nilijua mimi nitafika hapa nikiwa ndio nguli, nimependeza peke yangu. Kumbe wako watu hapa wamevaa vitu vya msingi kuliko mimi. Basi ghafla unapata haja unasema samani, naona kama tumbo limevurugika, niko washroom. Kumbe unaenda unakwea bajaji, unarudi nyumbani, unasema hapana, siwezi kuendelea kukaa pale. Nilijua nimependeza, kumbe nipo kawaida. Likewise unaweza ukajikoki na vita na walokole sisi wakati mwingine born again tuna mikwara kweli. Ndugu zangu, naomba unisikilize kwa makini tega, leo sikio lako, unisikilize kwa makini sana. Mimi na wewe leo tutavuka. Kila mtu ni warohoni kila unayemwona huko nje ni warooni. Hata rafiki yako ni warooni, shosti wako ni warooni, bosi wako ni warooni, wateja wako wanaokuja kununua uh, bidhaa unazouza, kila mtu ni warooni, ila tu tunatofautiana mikogo na maonesho. Na sisi Wakristo tumewekewa modaliti yetu ya ibada ambayo Ebit si sana kidogo, inatufanya kila wakati tuonekane, unlike dini nyingine au watu wengine. Ndiyo maana ni Wakristo tu, wakati mwingine unaweza ukawaona uka wakiwa wanaenda kuabudu Mungu wao wanaonekana hata nguo wanazovaa zimetengwa, ni za tofauti. Ndio maana hata wewe una pamba zako hapo umeziweka tofauti tofauti, alafu siku ya Jumatatu na Jumanne huwa unavaa vinguo vya mdogo wako, yani tukikuona tunasema mbona kameishia pale. Bahati mbaya nimevaa nguo ya mdogo wangu. Jumatano juma, juma na Alhamisi unavaa nguo za bichi, yani nyuzi hapa nyuzi tumboni nyuzi na huku chini, tukikuona tunasema ah, uh, unakaa karibu na kokobichi unasema hamna, no mami, this is nomo, unakuwa uko sawa. Jumapili tunakuona upo kwenye kanzu, nguo ndefu, tunasema jamani, dada Magi, kama nguo ndefu unazo unasema, eh, hizi ni za kanisani. Kwa hiyo namna ambavyo na nyumba zetu za ibada na viongozi wetu waliotulea kwenye mambo ya imani wametuaminisha hata kuna nguo za kanisani. Zamani ilikuwa uh, uh, tukianza kwenda Sunday school, tuna nguo maalum. Ikitokea mama akikuona umevaa ile gauni ya kanisani kwenye shughuli ambazo hazihusiani na kanisa, kitakukuta kitu cha kuwasimulia wote. Yaani, watakuuliza hivi, jeraha hizi umezitoa wapi? Mage, umefanyaje? Hata unashindwa kuwaambia, hata wakati mwingine unashindwa kuunganisha mawazo yako. Hivi mama, hichi kipiga ulichonipiga unajua, wazazi wa zamani nafikiri walikuwa wakipata tu nafasi wanampiga mtoto, na mengi unawaza un hichi kipiga ulichonipiga ni kwa sababu tu ya nguo ya kanisani nimeivaa leo au kuna jingine? Kwa nini? Kwa sababu tuna mavazi yetu yametengwa maalum. Lakini ndugu zangu, wale wanaoabudu miti wa wale wanaokwenda kwenye imani zao tofauti tofauti, wakati mwingine hata uwajui. Ndio maana hata we hujui kama rafiki yako anailizi kwenye kiuno, hujui kwa sababu hakuambii. Mkionana wote ni masista, ila tu unamwona yeye anavaa vizuri, amechomekea. Ni wewe tu kwa sababu huku, huku, huku, huku kwa Wakristo hatuna irizi kwao, tumeshindwa kukufunga. Kwa kuwa tumeshindwa kukufunga, basi kila kitu kipo wazi, kila mtu ni mtu wa rohoni, kila mtu ila inaweza ikatokea tu wakakwambia au wasikwambie. Ni wewe tu ambaye sometimes unaenda extreme hmm? Time to to church WhatsApp status au i'm going to kill my Goliath. Una, una mikogo yako mingi ukianza kwenda kanisani. Sijui kama wale marafiki zetu na ndugu zetu na watu wetu wa karibu na wafanyakazi wenzetu wakianza kwenda kwa waganga na nyumba zao kadha wa kadha za ibada zinazotisha wanatuaga. E, mtu labda anakuambia, mm, bai dada mage Jumapili nitakuwa Bagamoyo, naenda kukoroga ili uachane na, na kaka Joji, lakini pia naroga na watoto wako wote wafe, ubakie peke yako, mkiwa obvious ungeshtuka ungeshangaa, lakini nakwambia no, mi naenda tu Bagamoyo, baba mdogo ameanguka na bodaboda. Kwa hiyo mimi wamenichagua kwenye familia, ni mtaalamu wa kutoa pole na kipawa, nikimwambia mgonjwa pole anapata uponyaji instantly. Kwa hiyo familia imeniteua kwamba niende nikamtembelea. Unaamini? Lakini kumbe kule anaenda kutembelea wataalamu na kupeleka jina lako pale. Wewe oh, upo huku unaendelea na shughuli za kawaida tu. Haleluya. So, kila mtu ni mtu wa rohoni, isipokuwa tu hatupeani taarifa, ila mifumo yetu ya dini yetu inatulazimisha ni kuwekee posta hamka na mama pitii. Kwani kwa sababu mzito wewe, nisipokuwekea posta huamki au unaanza kunitafutalo mama hamka? Yani badala wewe uamke na mama pitii, unatunga programu yako sasa yani, Amsha mama piti unaniamsha. Mama, mama leo saa tisa vipi? No, ilitakiwa hata usiniulize. Uwe tu umeshaamka. So, Matayo sura ya sita mstari wa kumi na tatu. Sawa sawa na series yetu na mafundisho yetu ambayo Roho Mtakatifu ametupa wa wakati huu, utuokoe na yule mwovu. Kwa hiyo tukamwona hapa kwenye Mathayo sura ya sita mstari wa kumi na tatu nao usitutie majaribuni, lakini utuokoe na yule mwovu. Nikasema ikabidi jana tupite kwa sehemu tumwone huyu mwovu ni nani, ili tupange tuna tunamkabili vipi. Nimesema adui ukiwa humfahamu, utapigana vita aidha juu ya kiwango, chini ya kiwango. Ndiyo maana katika roho na katika mwili silaha za vita ni tofauti. Ukimwona mende anapita, kitu unachompiga ili apoteze maisha ni tofauti na sisimizi, eh? Ukimwona sisimizi ni tofauti na panya ndani. Huwezi kusema hivi naenda kutafuta Aha. Panya anavyokufa ni tofauti ndani ya nyumba, sisimizi anavyokufa ni tofauti ndani ya nyumba. Aya, let's say kwamba labda maadui aina mbalimbali, silaha mbalimbali. Ndio maana kiwembe sio mkasi, mkasi sio kisu, kisu sio sime, sime sio panga, panga sio kirungu, na kirungu sio mashine. Tofauti. Mata za mashine, unapigwa mashine matazi za virungu unapigwa virungu, matazi za mikwara unachimba tubiti, nisikuone tena, usije kabisa hapa, ni matazi za mikwara tu. Kwa hiyo hizi zote ni silaha za vita, lakini ipi naitumia wapi ili ilete matokeo ya kudumu? Haleluya! Haleluya, silaha gani niitumie ili niletee matokeo ya kudumu, nisije nikapigana vita ambayo now and then napigana, now and then napigana, kila siku napigana na jambo hilo hilo. Na ndiyo maana ni vizuri kuwa na mentors, ni vizuri kuwa na watu ambao unawaangalia na kujifunza kutoka kwao, napiga hatua. Ni vizuri kusoma neno la Mungu. The best mentorship program ni kusoma neno la Mungu. Kwa nini? Jana tulisoma tukaona jana kwenye Ufunuo sura ya kumi na mbili pale mstari wa saba kulikuwa kuna vita huko mbinguni. Kwa hiyo tukiona vita kwenye maisha yetu, wala hatushangai, wala hatukatishwi tamaa, wala hatuchoki, wala hatupatwi na lolote. Tukiwa na vita kwenye maisha yetu, tunachotakiwa kufanya, tunaenda kwenye our mentorship programs, tunaangalia kwenye notsi, mentorship yetu. Wakati ananifundisha Roho Mtakatifu, ndio maana anaitwa mshauri wa ajabu. Maanake ni kwamba kwenye swala hilo, kama Roho Mtakatifu hata kushauri, imeisha, utakesha, utaangaika. Ndio maana anaitwa mshauri wa ajabu yani aina ya ushauri anaokupa outstanding. Akikupa hiyo, imeisha. Kwa hiyo unapata changamoto, unasema lakini naiona vita kwenye maisha yangu, naona vita kwa watoto wangu, nina nafasi ndogo tu hapa kanisani, lakini hiyo vita yake na nafasi tu ndogo hapa kwenye huduma, lakini watu hawalali mpaka wanitoe. Nani amewahi kushinda vita halafu isijirudie? Unakuta pale Ufunuo wa Yohana sura ya 12 mstari wa saba. Ndio maana nakwambia ndugu yangu mapema sana, Read your own Bible. Amen. Soma biblia yako mwenyewe pamoja na mentors ulionao huko abroad, wengine hata uwajui, wengine wazungu wengine wa Nigeria, mamchungaji ni vibaya, sio vibaya but read the word, kwa sababu mapepo ya Nigeria na vitu vinavyotokea ukanda huu wa Mbezi Kimara inaweza isiwe applicable, lakini neno la Mungu ni universal. Haleluya, la wafaa wafa watu wote wa namna zote warika yote, kwa tatizo lolote. Yani unajua, unaweza ukafika kwa menta wako na nayeye anasema embu, embu ni cheki baadaye. Akikwambia ni cheki baadaye, maanake naye anacheki cheki kwa menta wake, kama anajibu. Lakini kwa Mungu haina ni cheki baadaye, haina ni cheki baadaye. The solution is so instant hapo hapo unapata solution. Na nauona umaskini kwenye maisha yangu, nayaona madeni kwenye maisha yangu, naziona tabia? Hapana, mm, mm, mm, mm, mm, mm. Hizi sio tabia za kiumbe kipya. Hapana, ni nani kwenye bibilia hii au ni namna gani watu waliweza kupigana vita zao kwenye neno la Mungu, halafu mara moja, once and for all, ndio maana unaona alipotupwa Ufunuo wa Yohana sura ya 12 mstari wa 7, 8, 9, 10, 10 na moja, ibilisi alipotupwa, hujawahi kuona tena. Kukawa kuna vita ya kumtupa kila siku, vita ya kumtupa kila siku, vita ya kumtupa kila siku. Vipi kuhusu mimi na wewe leo? Tunaomba hapa leo, tuna shangaraizi hapa leo, tunapambana hapa leo, tunafanya vitu hapa kesho, we are having the same prayer points. Ilitakiwa baadhi ya mambo tuwe tumekwisha malizana nayo. Mambo ya vinywaji vyenye ncha kali, mambo ya addictions. Mambo ya umbea, mambo ya kusuto. Mambo ya kumbereleana, mambo ya kuchunguzana, mambo ya kuiba, amri tu zile kumi za Mungu itakiwa kwetu ziwe story. Sasa hivi tunapigana vita nyingine sasa za kujaza akaunti zetu, vita nyingine kabisa za kusupport gospel na ndugu zetu nao waokoke. Sasa tukiambiwa habari za kugawa vitabu, mtu mmoja tu aseme mimi nanunua vitabu kumi na tano, vitabu ishirini, vitabu mia mbili hiyo vita zetu sasa, walau tu ziwe kwenye kupandisha zaidi viwango vyetu vya uchumi na kuwasababisha watu wengi zaidi walisikie neno la Mungu na kubarikiwa zaidi. Lakini bado bado bado usiku huu kuna wengine tunaamka kwa ajili ya masturbation. Tu Mungu nisaidie, vidole vitaisha sasa. Mungu nisaidie jamani, nimechoka ni yaani mambo madogo madogo iliyotakiwa tuwe tumekwisha yatoa, lakini bado tunahangaika nayo vitu vidogo vidogo sana. Kwa hiyo ndugu zangu, ni ngumu kupigana na adui usiyemjua. Ndio maana jana, kwa sehemu, tukamwangalia kwa nini, nani na ana uwezo kiasi gani, amewahi kufanya vitu gani, amewahi kufukuzwa? Aha. kama amewahi kufukuzwa mahali na akafukuzika, haleluya! Kama amewahi kufukuzwa mahali na akafukuzika, maana yake nina uwezo wa kumfukuza na, na akafukuzika kabisa, inawezekana. Amen. Inawezekana kabisa, nikamwambia nyumbani kwangu hapa usifike, tembelea kule, shetani tembelea kule, lakini mtaa huu usipite. Hapa kuna mali zangu, hapa kuna nyumba yangu, hapa kuna watoto wangu, hapa kuna biashara yangu, tena hapa kuna afya yangu, usisogee kabisa Amen. Haleluya, haleluya! Kwa hiyo ni ngumu ndugu zangu, kumpiga adui usiyemwelewa. Kwa hiyo wakati tunasema hivi, utuepushe na yule mwovu, mwovu unamjua? Kama unamjua mwovu, manake unajua ana uwezo wa kuovua, ana uwezo wa kutenda maovu mpaka wapi? John 10:10, Yohana 10:10, Biblia inasema hivi mwizi haji Ehe, ila ikitokea amekuja na shughuli tatu tu, bali aibe achinje aharibu. Kwa hiyo kila unapomuona muovu kwenye maisha yako ujue ana misheni, ana misheni ya kuchinja, ana misheni ya kuharibu, ana misheni ya kuua. Basi kwa hiyo tukiwa tunasema hivi utuepushe na yule muovu, utuepushe na yule muovu, kwa namna nyingine tutamwambia Mungu, utuepushe na uharibifu, utuepushe na kuharibiwa, maana huyu mwizi akija huwa anaiba, anachinja, anaharibu kwa sema utuepushe na uharibifu, utuepushe na kuchinjwa, utuepushe kuchinjwa. Sio fungu letu. Haleluya, haleluya. Kwa hiyo mtu anapokuwa kiumbe kipya, namna anavyopigana vita zake ni tofauti kabisa na kiumbe wa zamani. Tunapiga hatua leo. Sasa tusogee mbele. Mithali sura ya nne mstari wa ishirini na tatu tulisoma siku ya kwanza kabisa ya mafundisho yetu, tulizungumza habari za ulinzi, tukasema hivi mm -mm. tukapewa pale ushauri, tukaambiwa aa, katikati ya vitu vyote na vitu vingi sana ambavyo unavilinda, Linda sana moyo wako. Mithali sura ya nne mstari wa ishirini na tatu linda moyo wako kuliko yote uyalindayo maana ndiko zitokako chemchem chem za uzima aha ndugu zangu huyu mwovu huyu mwovu namna anavyofanya kazi ni tofauti na namna tulivyozoea ndio maana nikasema hebu jana tumwone adui yetu huyu baada ya kutupwa mbinguni ali ah, alivyotolewa kule akatupwa huku, uh, uh, huku chini. Biblia inasema pale chini kwenye Ufunuo sura ya 12 chini pale, anasema ole wa nchi na bahari, manake aha, nchi huku chini, bahari huku chini, maanake ole wenu nyie, maana huyu sasa ametupwa huku. Then tuka, tukaona mfano mmoja tukasema kwani alivotupwa alifanya tukio gani? Biblia inasema Mwanzo sura ya 4 akawatembelea pale. Tupite kidogo sana, leo nina mistari mingi nisingependa kukaa hapo, ila nataka tuone baada ya kutupwa. Mwanzo sura ya tatu mstari wa kwanza sorry, Mwanzo sura ya tatu alitenda tukio gani? Mwanzo sura ya tatu mstari wa kwanza maandiko yanasema hivi: basi nyoka alikuwa mwerevu kuliko wanyama wote. Kwa hiyo ndugu zangu, huyu adui yetu nyoka huyu adui yetu, Ibilisi Shetani, huyu ambaye tunamsoma na tunasema utuepushe na yule mbovu. Huyu adui yetu hana panga, hana sime, hmm. hana bastola hmm. hana rungu. Kwa hiyo usije navyo Amen. usije navyo wewe Amen. wala usije umevaa vitu vya kujikinga na marungu hmm. usivae helmeti ya kawaida ya mwilini hmm. ukasema, adui yangu aa. sifa ya kwanza ya adui yako ni mwerevu Mwerevu manake ni genius. Mwerevu manake reasoning capacity on head. Head iko vizuri, ana uwezo wa kuchekecha maneno, sio tu maneno, mdogo wangu, anachekecha maandiko. Mwanzo sura ya tatu mstari wa Usipomjua adui yako utapigana vita uijui. Wakati shetani ni mwerevu, wewe una vichambo. Wakati shetani ni mwerevu, wewe una maneno wakati shetani ni mwerevu wewe una WhatsApp status. Wakati shetani ni mwerevu, wewe unajipodoa, unasema urembo wangu na shepu langu, hili wezele wezele litanisaidia. Ndo unashanga mbona nina wezele, why things are not working out kwa nini mambo hayaendi? wa Ah, unasema mi nimesoma, mama mchu usione na kusikiza saa tisa hii. Mimi huko kwetu wananiita prof, yani jina langu naitwa Margaret ma, Ezekiel lakini mwanzo wananiita dakta. Ni we tu unasema dokta, ile ni dakta na mapengo hayo, dakta daktare Margaret usinione hivi, nimesahau tu miwani mimi ni daktari. Kwa hiyo unakuja kupigana vita ukiwa una vyeti vyako certificates Eh, tunavita academic qualifications, yani una sifa, ukianza kujitambulisha mpaka tunachoka. Hizo degree mgabe anakaa yani una ma degree ha, mimi ni nilisoma uh, Colombia, ku uh, uh, up, upatanisho wa kisarufi hii ni degree yangu ya kwanza, then mwaka 82 nikasoma sijui uh, elimu ya viumbe hai namna ambavyo panya wanaweza kunusa mabomu sawa. Mwaka 2003 nikapata degree nyingine ya kuzurula, nilikuwa natembea mtaa kwa mtaa, unatuelezea And still you are wondering. Mbona nina sifa yeah? Mtu anakuambia mimi nimesoma mambo ya usuluhishi. Aliniambia siku moja, binti yangu hapa, anasema habari za international relation and diplomacy, yani mimi nina uwezo wa kupatanisha mataifa. Ukraine, come sit here, Iran, come sit here, na uwezo wa kuzungumza nao mpaka wakapatana. Kwanini siongei na mdogo wangu, na watu waongei na ndugu zao hapa hawaongei hata nyumbani mwa bwana. Dada wa mtu anakuambia, dada Magie, shalom! Kwanza unamshusha halafu unampandisha, unamshusha, unampandisha, unamsindikiza na kikolasi akina nyimbo fupi, anaenda anakaa. Lakini tukiangalia sifa zako, vyeti vyako academic qualifications, dada Dadamage, unasema wewe wewe, bwana una sifa, umesoma, una uwezo wa kupatanisha mataifa mawili. Ni Israeli tu hawajakucheki kwa WhatsApp, ila mbinu unazo international relation, yani mahusiano ya kimataifa ila unashangaa, George ni Makonde, mimi ni Mluguru, kupatanisha tu ya makabila mawili bongo siwezi, lakini nina vyeti hapa vya kuweza, unajua, kupatanisha mataifa mpaka yakaongea nyumbani hapo mama yako na dada yako mkubwa hawaongei, hawazungumzi. Harusi za wadogo zenu zinapita hapo, mama anaenda, dada aendi. Harusi zinapita misiba inapita, mpaka watu wanafariki bado huendi. Unashindwa kuwapatanisha ndugu, ndo ujue vyeti havitoshi. Haleluya! Haleluya! Ndo ujue vyeti havitoshi. Mwingine anakuambia Mamchu, usiseme, mimi nina vyeti vyangu hapa, public health, yani afya sio tu ya kwangu, ya kijamii, ila yeye mwenye yupo kwenye kikona anavuta sigara anavuta bangi, womanizer, a lot of women, namna anavyofanya mambo yake mpaka unajiuliza are you sure? Bro, you are a medical doctor? Kwa idadi hii ya wadada, unakumbuka zana endelevu kweli za kukusaidia basi walau maambukizi yasikutembelee. Yes, ni daktari huyu, ni daktari ndugu zangu, lakini vita hii haihusiani kabisa. Yaani kila unapojiingiza kwenye kupigana vita kwa namna ya mwilini, umejisajili sio tu kwenye daftari la kudumu la wapiga kura. Aa, umejisajili kwenye daftari la kudumu la watu wanaoshindwa. Viko vitu ni beyond <laughs> actually, ni vyote vinakaa juu, elimu yako inakaa chini, matatizo yanakaa juu, unashangaa, mbona sifa ninazo za kuwa mke wa mtu tena, naongea vizuri, achana na mama Pitima, mara tuseme, naongea vizuri, nasalimia mpaka watoto wote, watoto wengine ni wadogo kuliko mimi, nawasalimia, mbona ninaheshima, jamani, mbona navaa mapembejeo makubwa, wakaka hawaniyo halafu unakakuta kama mtu yani kame kapo kapo, unasema hapana, this is not a wife material. My Ma wife material wamekaa benchi, wale waliotakiwa sasa wawe tu ndio hao sasa. Mama mijengo, why life is so spiritual, life is so spiritual, hai usiani na sifa zozote za mwilini mtu anazo. Sasa mimi naongea lugha sita lugha saba naongea Kiingereza, Kiitaliano, kinini lakini bado hata mchumba wa Kimasai hupati, yani achana tu na wazungu Masai tuyero sande awakusalimieni awataki, yani unasema, jamani, kaka nsalimieni, wanasema tutaki kusalimia wakubwa, unawambia mimi mdogo, wanakwambia tu yani si anasema ui, Mwanzo sura ya tatu mstari wa kwanza. Basi nyoka alikuwa mwerevu ehe, kuliko wanyama wote wa mwituni aliyowafanya Bwana Mungu. Hawa wanyama hawajafanywa na bibi yangu hawajafanywa na, na, na babu yako, wamefanywa na Bwana Mungu. Yet nyoka ana akili kuliko wao, then unaleta elimu ya profesa nani? Sio kakufundisha hapo, open eh. Ametutaja wa open. Okay, hapo close. Akamwambia mwanamke, ati hivi ndivyo alivyosema Mungu? Yaani, shetani amemsikia Mungu akiwa anatoa maagizo kwa Adamu na Eva na akayajua na akayashika na akayakariri. Ni wewe tu ndio unayechanganya kwenye maombi ndondondo sichururu. Sio andiko, hiyo ni misemo ya wahenga. Kaa mbali na watoto. ah, bwana, umesema huu mmoja ni nguvu Ute, ah! Unaleta mitha, hizo ni mithari na nahau za watu wazima, sio neno la Mungu. Aha. Lakini hapa shetani anasema hivi, akamwambia mwanamke, ati hivi ndivyo alivyosema Mungu, manake ya Mungu anayajua, msile matunda ya miti yote ya bustani. The woman, uh, the snake is so straight, yani amenyooka, ya na wala andiko halifikirifikiri kwa kigugumizi hivyo, amesemaje? Bwana ndiye mchungaji wangu au mchungaji wangu ndio Bwana? Eti mama mchungaji, samani alo mama, ni kuna challenge nimepitia, naomba nisaishe. Bwana ndiye mchungaji wangu au mchungaji wangu ndiye Bwana? Hapa shetani anasema, akiwa maelezo yamenyooka, anasema akamwambia mwanamke ati Hivi ndivyo alivyosema Mungu, msile matunda yote ya bustani? Mwanamke akamwambia nyoka, matunda ya miti ya bustani twaweza kula, lakini matunda ya mti ulio katikati ya bustani Mungu amesema msiale, wala msiaguse, msije mkafa. Nyoka akamwambia mwanamke, hakika hamtakufa. Ehe, kwa maana Mungu anajua ya kwamba siku mtakayokula matunda, siku mtakayokula matunda ya mti huo mtafumbuliwa macho, nanyi mtakuwa kama Mungu mkijua mema na mabaya. Shetani hapa hana panga, shetani hapa hana kisu, shetani hapa hana sime, hana bastola, hana rungu. Ni, nizidi kwenda mbali, shetani hapa hana simu, ana maneno tu. Ana maneno tu ana maneno tu. Waefeso 6:10. Usipomjua adui yako, utatumia silaha hazihusiki na vita, kwa hiyo utapigana ili ushindwe. Waefeso sura ya sita mstari wa kumi hatimaye mzidi kuwa hodari, hatimaye mzidi, hatimaye mzidi kuwa hodari katika Bwana na katika uweza wa nguvu zake. Vaeni silaha zote za Mungu mpate kuweza kuzipinga hila za shetani. Weka boldi pale. Weka boldi neno hila. Ndiyo silaha pekee aliyonayo. Sasa ndugu yangu, tusome tena mstari wetu taratibu. Nitaunganisha sasa hivi mambo hapa, utanielewa hatimaye. Mzidi kuwa hodari katika Bwana, sio katika nguvu zenu, sio katika elimu zenu, sio katika connection zenu, sio katika chochote. Anasema hatimaye mzidi kuwa hodari katika Bwana na katika uweza wa nguvu zake. Vaeni silaha zote za Mungu mpate kuweza kuzipinga, kuzipinga hila za shetani. Kwa hiyo, shetani hana chochote, shetani ana hila tu. Kwa hiyo, usipomjua na silaha zake na vitu anavyotumia, wewe utakuja na vitu vingine. Mwenzio ana hila tu, ana mdomo tu. Kwa kifupi, ana mdomo tu, ana twist tu, ana twist tu maelezo. Shetani, ndugu zangu, hana panga ndio maana siku moja pitia alifundisha akasema kwamba tutashangaa sana siku ya mwisho, akifunguliwa tumuone, tutalia machozi like wewe, as small like this ndo ulikuwa unatusumbua sisi, tuna kuanzia saa tisa? Ni wewe ka kitu kadogo hivi. Kwa nini sisi kwenye akili zetu tunaona kubwa, lenye sime, lenye ni jitu mm kubwa lenye sime -mm, lenye panga. Biblia inasema hivi, muweze kuzipinga hila za shetani. Kwa hiyo shetani ana hila tu basi Fungua pamoja na mimi Wakorinto wa pili sura ya kumi hmm. Utasoma maandiko mengi lakini Mungu atatusaidia Wakorinto wa pili sura ya kumi mstari wa tatu. Maana ingawa tunaenenda katika mwili, hatufanyi vita kwa jinsi ya mwili. Maana silaha za vita vyetu si za mwili, bali zina uwezo katika Mungu hata kuangusha ngome tukiangusha mawazo na kila kitu kinachoinuka kijiinuacho juu ya elimu ya Mungu na tukiteka nyara kila fikra ipate kumtii Kristo. Naomba chukua maneno mawili tu hapa, chukua uh, uh, tukiangusha mawazo, chukua pamoja na fikra, twende pamoja. Wa Korinto wa pili sura ya pili Wakorinto wa pili sura ya pili hule utakuwa mstari wa kumi na moja. Yes, Wakorinto wa pili sura ya pili mstari wa kumi na moja. Shetani asije akapata kutushinda. Kuna mambo alikuwa anayazungumzia hapo juu, kwa wakati wako soma. Wiki, naenda soma kitabu chote cha Wakorinto wa pili kwa wakati wako, kwa nafasi yako. Kwa sasa tunasoma Wakorinto wa pili sura ya pili mstari wa kumi na moja shetani asije akapata kutushinda, maana hatukosi kuzijua fikra zake. Aha wao, kwa hiyo unapomjua adui yako unapojua silaha alizo nazo, ndio na wewe sasa unajikusanya, unasema hivi, aha, kumbe adui yangu yuko hivi, kumbe silaha za adui yangu ni hizi. Kwa hiyo mimi niwe na silaha bora kuliko yeye. Hana panga, hana jembe, hana vichambo, hana WhatsApp status. Yeye ana hila na anacheza na fikra tu na mawazo Ndiyo maana ndugu zangu, tukaambiwa kule kwenye Mithali sura ya 4 mstari wa 23 ya kwamba linda ulinzi, tunauzungumzia hapa sio <laughs> linda sana moyo wako kuliko vyote uvilindavyo, maana huko ndiko zinakotoka chemchemi ya uzima. Ndugu zangu, mawazo ya mtu, nataka leo nizungumzie mawazo. Mawazo ya mtu yapo ndani ya moyo wake. Kwa hiyo shetani anapokuja au tunaposema hivi ha, usitutie majaribuni, usitutie majaribuni Bwana, lakini utuokoe na yule mwovu. Kwa lugha nyingine tunasema hivi utuokoe. Tunaposema utuokoe na yule mwovu, kwa namna nyingine tunasema hivi utuokoe na mawazo mabaya, utuokoe na fikra mbaya, utuokoe na hila za za Ibilisi. Shetani asije akatuambia mambo ambayo hatukupaswa kuambiwa, asije akatufanya tutende mambo ambayo tunatakiwa tutende, kwa sababu mtu hatendi mbali na mawazo yake. Ndiyo maana ndugu zangu, nikuambie kitu so strange. Wakati Ibilisi anatolewa uh, Ufunuo wa Yohana sura ya kumi na mbili, hizo vita za mbinguni unajua zilikuwa ni vita za nini? Kwa wakati wako ukisoma kitabu cha Ezekieli utashangaa ndugu zangu. Leo sio kwamba namtetea, unajua shetani hata hakuongea, hakusema, yani hakusema hivi uh, nakutoa kwenye hicho kiti cha enzi nakaa mimi nitawatawala huku juu bibi no. Biblia inasema hivi Shetani aliwaza, ilikuwa kama wazo tu, akawaza akakiangalia kiti cha enzi akawaza akasema, kile kiti ipo siku nitakipandia na mimi, ipo siku ntakipandia na mimi. Ndio maana mtu anakuona wewe una mtu wako hapo, anamwangalia mai wako, anajibalansisha kwenye equation. anasema ipo siku tu tu dada magia atapotea, ipo tu siku atatenda jambo nitakaa pale. Kwani unafikiri Vashti alifanyaje? Vashti alipigana Vashti ni Vashti alipata tu wazo, hebu mjibu, mwambie nitakuja baadaye. Este akamsukuma akakaa yeye. Ndivyo nafasi zilivyo, unakosea kidogo tu kwenye maneno kama utani. Yule shetani hata kamautauhaata ndugu zangu wa kumwambia eti Mungu nakutoa we! Hawezi. Ila aliwaza ilipita slightly kama wazo tu, akasema unajua, pale mbona anaabudiwa peke yake? Eti wa, et, naona malaika mtakatifu, mtakatifu, mbingu na nchi zimejaa utukufu wako, ipo siku na mimi, au au tukae kwa zamu. Mara moja moja, naye anashuka anakuja kuniabudu, na mimi naenda na mimi naabudiwa. Mikaeli yakaditekti yale mawazo mawazo, hata hakufanya kitu, it was just a thought. Hiyo ndiyo nguvu ya mawazo. Kuna mawazo ukiyaacha, hutakaa kwenye hicho kiti muda mrefu. Kuna mawazo ukiyaacha yaendelee hivyo hivyo, hao watoto hutawaona. Kuna mawazo ukiendelea kuya entertain, hiyo biashara ufungui. Kuna mawazo kila kitu, ndugu zangu, inaanza kama wazo tu, ila inategemea nani yupo nyuma ya hayo mawazo. Ndiyo maana anakuja Mungu pale anasema, ndugu zangu, Adam na wife mbona come, come, siwaoni leo bustanini. Bwana, haiwagi shida namna hii kuwaona, haiwagi shida kabisa, nikitaka kuwaona huwa anafika tu hapa, mnani wao wao wao, mbona leo siwaoni? Adam akasema, saa God utuwe lazi bwana, tumejificha akasema, umchezo wa kujificha Hide and seek? Huko Eden hatuchezi shida, ni shida akasema, sio kama tumejificha, tucheze master, tumejificha, viungo leo vinaonekana cisa cha mke wangu kinachekesha, cha mume wangu kinachekesha, yani tumeangaliana tumecheka, tukaona hapana, tumejificha. Akasema a ah, ah. hii lugha sio ya viumbe wapya, hii lugha sio ya viumbe wapya. Viumbe wapya wana lugha zao, hata wakipita kwenye changamoto wanasemaga Mungu wetu atatusaidia. Viumbe wapya bwana, mbona uaga wanatembea juu ya bahari ya Shamu kana kwamba ni nchi kavu. Viumbe wapya hawa wanatupwa kwenye matanuru ya simba badala kuwaliwa, wanaanza kupiga stori na simba. Hebu simba, fungua mdomo. Mbona hii dental formula imekosewa? Yani unaishi na matatizo kana kwamba hayapo. Wana kwamba jamani, dada mage, mbona unanawiri, kitambi tu kinatokeza, shida ni nini? Mbona mwenzetu unapendeza, wewe ukijangaa, unasema mapito nilionayo, mgejua hichi kitambi ni kiriba tumbo tu, sili sinywi, usiku kucha ya maisha ya kiumbe kipya. So Mungu anasema, amejificha nani aliyewa mpo uchi? Nani amewaambia mpo uchi? ina nguvu kuliko, ni kweli, mpo uchi au ampo uchi? Nani anakuambia? Nani anakuambia? nani anaku nani anaya influence mawazo yako. Humo humo humo humo humo kwenye mawazo shetani anapita, humo humo humo kwenye mawazo Mungu anapita kwa hiyo tunaposema Baba utuokoe na yule mwovu, Baba utuokoe na yule mwovu, maana yake tunasema kwa lugha nyingine, Baba tusaidie kuwaza sawasawa, tusaidie kuwaza sawasawa, tusaidie kuwaza sawasawa sawa. sawa sawa. Fikra zetu, fikra mtu ikiingiziwa virus tu atatemea mate chakula alichotakiwa ale. Fikra ya mtu ikiingiwa shida tu ataanza kuwapinga watu ambao wa ni baraka yake. Fikra ya mtu ikiingia shida tu Sh na ndio maana wanakupitishia adverts, wanakupitishia matangazo unafanya wewe, wanakuletea mkanda tu, watu wazima wenzio wanafanya mambo. Ulikuwa umekaa tu vizuri, mpaka unainuka mage, shida nini? Unavua nguo, unajihudumia self service. Ukiwa mwenyewe, unajua ni nini, wamekupitishia mawazo vaya, ma madude unayoyaangalia hayo, kwa unaangalia mpaka mental picture inakubali, unatengeneza possibility mentality, unafanya Mwingine anaoa sio kwa sababu anataka kuoa, amepitia peji za kutisha, akaona kana kwamba tendo linavutia. Amekaa ame amemeditati, ame akasema, skai peke yangu tena, mm -mm. Upweke utaniua, anachukua mtu anaanza naye maisha, sio kwamba iko convinced kweli ni mke afanye naye maisha. No, mawazo, ndugu zangu, mawazo. Yana nguvu kuliko silaha yoyote mtu anaweza kukupiga nayo, ndio maana mwingine akisema depression. Depression ni neno tu la kusaidia, la kusaidia tutiane moyo hapa duniani, lakini depression ni mawazo mabaya shetani anayomwingizia mtu kila wakati, wewe ni wakufa, wakufa, wakufa tu tu tu, wewe, wewe, wewe ni wewe, ni wewe ni wakushindwa Hawa kupendi, hawakupendi hawakupendi, weusi huo kama mkaa, ufupi huo kama mbilikimo, nani ataoa mtu mfupi? Kwa hiyo kila ukijiangalia, unaona wafupi, jamani, tumekataliwa e, Mungu atakayetokea yoyote, ndio maana akija yoyote tu hata hajakuelezea vizuri mchakato wa maisha una bwana, e? Yes, I do lete mechoka bana, nimekaa peke yangu mda e, jingine e, wai kwa sababu mawazo. Kwa hiyo Ibilisi, ndiyo maana unaona kana kwamba kana kwamba sisi mambo yetu hayaendi, kwa sababu tunaenda opoziti na silaha. Mwamba anakusemesha tu, mwamba anakusemesha tu, na anaongea vizuri. Usifikiri shetani anaongea kama wewe, chakula kwapi weka maharage ni wewe tu. Anaongea vizuri, anamwambia hivyo. Hii iliandikwa ili tuweze kusoma, ila sio kwamba eti, eti kweli. Nyikani akamwambia tu, ehe, njo ikiwa wewe ni mwana wa Mungu. Ile movie watu walianza mbali. hai hawayu unaendeleaje? naendelea vizuri. unaitwa nani? dada Magi. Unasali? unasali kule kwa piti I. kwa piti <laughs> wena wena, umekosaga makanisa hivi hivi, kule kuna mchungaji au nini? na wewe taratibu taratibu unasema ila kweli eh? ila kweli tu, ila kweli ndivyo eh? ilivyokuwa pale. Usifikiri alimwambia tu kama kweli wewe ni mwana wa Mungu badilisha hivi no, no, no, no, no. Ilianza stori nzuri. Unaendeleaje? naendelea vizuri. za huko nzuri. Mbona kama umechokachoka bwana? Ah, nilikuwa arobaini, eh arobaini, maombi tu eh? Sasa hapo njasi itakuwa imekupiga sana Amna kawaida, amna we mwana wa Mungu badilisha mzigo huu kuwa mkate. Ilikuwa ni story, ilikuwa ni story ya kawaida, sio kwamba alipigwa tena palelesha ngo mkate na yeye akajibu basi badilisha. Haikuwa hivyo eh, ndugu yetu Eva. Tumetoka kumsoma hapa. nani atakupa taarifa ambazo Mungu wake ame, amemwambia bila kumchimba, bila kumchimba? Ndio maana muwe makini ndugu zangu, na watu wanaododosa dodosa, dodosa, taarifa muhimu za maisha yenu. Kwa nini biashara, nani kakoma, huu mtaji umeitoa wapi? e, kuna mahali atakupelekea, utaacha kuuza nyanya, utaenda kuuza nguo, wakati Mungu alikwambia wa uuze nyanya. <tutu> mawazo yana nguvu. Kwa hiyo tunaposema Baba, utuepushe na yule mwovu, utuepushe na maovu, na na mawazo ya kufa kufa, utuepushe na mawazo ya ajali. Umekaa zako tu vizuri, unawaza hivi, siku nikivunjika mguu itakuwaje? Kwa nini uwaze hivyo? Na nikwambie sasa, ndugu zangu, mawazo sio automatic, mawazo sio automatic. Aa, mawazo ni kama chombo kilichowazi, kuna kitu kinajaa ndani, kuna kitu kinajaa ndani, kuna kitu kinajaa ndani mpaka kinakusababisha uwaze namna fulani. Ndio maana nakwambia Soma neno la Mungu, soma neno la Mungu. Wewe ni kiumbe kipya, umekwisha zaliwa. Ya tamani nini maziwa? Kwa nini unatamani makande? Kwa nini unatamani makande kwa umri wako? Soma neno, soma neno. Likijaa hili neno, litakupa mawazo hili neno hili hili neno hili hili hili hili. Uki eh, ukilisoma sana neno ukalielewa, ukisikia sauti you can differentiate. Unajua kabisa, hapana, hapana, hii sio sauti ya masta wangu. Hapana Alisema tusile matunda ya katikati ya mti. Hii habari ya kusema tule tutafumbuliwa macho, huyu ni mgeni. Wengine wetu tunajiingiza kwenye vitanzi au tunajikuta tuko kwenye vitanzi kwa sababu hatuwezi kutofautisha sauti. Kwa nini hatuwezi kutofautisha sauti? Neno dogo, Mungu ni neno lake Mama Pitini nani? Mama Pitini sio huyu. Mama Pitini ambaye yuko ndani. Mama Pitini mkusanyiko wa maneno yake. Kuna maneno ukiyasikia unajua huyu ni Mama Pitini. Kuomba ni kazi, maombi anafanya kazi. Unasema hiyo ni ya Mama Pitini hiyo. Kanuni ikifuatwa, matokeo ni lazima. Unajua ni Mama Pitini huyo. Ukisikia tu kwa wakati wako utasoma unajua hii ni lugha ya Mama Pitini. Kwa hiyo Mama Pitini ni mkusanyiko wa maneno yake. Likewise, Mungu ni mkusanyiko wa maneno yake. Akijaa kwa wingi un, anaproduce mawazo yake. Huwezi kuwaza kufa kufa. Haleluya! huwezi kuwaza kufilisika, huwezi kuwaza kuchoka, huwezi kuwaza kukata tamaa. Kwamba nimesema vitakupata no, vinakupata uh, muulize bro Ayubu, mambo yalimkuta magumu, lakini Bibilia imeweka rekodi straight, imesema katika mambo yote, katika mambo yote Ayubu hakumtenda Mungu dhambi, wala hakumwazia kwa upumbavu. Hata kuwaza tu sio. Automatic mwamba alikuwa mkamilifu, mwelekevu, na mchi mmoja tu aliyemcha Mungu na kuepukana na uovu. Ko scriptures zilikuwa zimejaa. Scriptures zilikuwa haleluya. Maandiko yalikuwa yamejaa. Akiambiwa watoto wako wamekufa, yeye ndio alianza huo msemo. Akasema Bwana ametoa. Afu akijisikia pia achukue jina lake lihimidiwe kwa sababu alijua mpaji ni Mungu. Mpaji ni Mungu. Wewe ukidondosha buku unalaani mpaka msichana wa kazi unamrudisha gaita toka. Unataka kunipa umasikini. Ne. Unataniua na napelesha. Kwa nini? Kwani ukipoteza tu buku? Aza hivi mimi ningekwai Hmm. Watoto buku tu uioni ndani wote simameni. Tulikuwa sisi tunasachiwa nyumba nzima, mnyumba yetu akipoteza helani ni shida, kumi tu elfu mbili yani tunasachiwa geuka nyuma, <laughs> Mame, anko, geuka nyuma, anko sijachukua geuka nyumba, nyenyuwa shingo, anko sijachukua nyenyuwa viwiko yani tunacho, tunachoka kusachiwa, unawaza anko angekuwa Ayubu wali ingekuwa, lakini anapewa taarifa, anaambiwa hivi, Ayubu watoto wako walikuwa mahali fulani kwenye pati, lakini imekuwa moja mbili tatu. Anasema haina shida eh. Anapewa taarifa nyingine, waseba wamefanya hivi na hivi, anasema haina shida, mambo ya kawaida bwana. Mpaka siu akamwambia waifu Ayubu anaambia waifu mdomo tu, kwa Mungu tupate mema tu, aina shida. Huwezi kuyatamka yote hayo kama moyoni hayapo. Mtu anatoa yaliyoujaza moyo wake. Kwa hiyo bibilia ikisema hivi, linda sana moyo wako kuliko vyote unavyovilinda. Biblia ikisema ee, Mungu tunakuomba utuepushe na ule mwovu, manake utuepushe, utuepushe na mawazo mabaya Baba, katika jina la Yesu nende rebosanda manda rabasota endere mozira mande nantarabazira mande Haleluya. wa Korinto wa pili sura ya pili mstari wa 11 anasema shetani asije akapata kutushinda koma. Maanake uwezekano wa kushinda kwa shetani upo, upo. Kuna michezo ukifanya anashinda, kuna mambo usipoyaelewa anashinda, huku unamuona, kwa sababu pia ushindi is observable Mshindi anaonekana hata asipojisema. Wewe tu ukiangalia maisha yako, unajua, haya maisha yangu ninayoishi saizi ya sirini na ya nuruni, shetani ameshinda. Haya maisha haya ya umbererezi huu, kuchonganisha wakwe, juzi mpaka wakwe wamepigana kwa ajili yangu. mm, haya maisha haya, kwenye maisha yangu mm. Mm, mm, mm, mm, mm. Shetani ameshinda. Anasema hivi mstari wa 11, Shetani asije akapata kutushinda kwa maana hatukosi kuzijua fikra zake. Fikra. Fikra, usizidharau fikra. Fikra, thoughts. Mawazo. Fikra sehemu nyingine imeonyeshwa, uh, imeandikwa kama imaginations vitu unavyoviimagine. Kila ukikaa unajiona kwenye sanduku, watu wamekuzunguka, wanaimba na kakadani. Ameacha nini? Ajaacha kitu, wajukuu wengi. Ah, mimi ah, kila ukikaa unajiona kwenye likabati. Fikra, imaginations, imaginations, imaginations. He, he. Wakorinto wa pili huo, huo twende Uh, sura ya kumi mstari watatu, sura ya kumi mstari wa tatu, tuache tusome, sura ya kumi mstari watano. Anasema hivi, tuanze basi watatu, kwa upendo. Maana ingawa tunaenenda katika mwili, hatufanyi vita kwa jinsi ya mwili, maana silaha za vita vyetu si za mwili, bali zina uwezo katika Mungu hata kuangusha ngome. Ngome zile strongholds, zimekaa ngome strong kabisa, yani vitu vimekaa, vimejidhatiti. Anasema hata kuangusha ngome. Ehe, tukiangusha mawazo. Ni wewe tu ndo unaweza ukaona kama mawazo ni kitu peti. Wewe ukiambiwa vita, kanichukulia mwangu, kanichukulia mke wangu. Mawazo, huyo jamaa alikaa kwanza, akaona posibiliti ya kukudanganya, akaona posibiliti ya kukutapeli. Kwa hiyo kabla hujamuataki yeye, attack attack that posibiliti. Yani, uliwazaje wazaje mpaka ukaanza kunitapeli? Anasema tukiangusha kila uh, ngome Mstari wa, wa, wa, wa tano. Thank you. Tukiangusha mawazo ehe, na kila kitu mm -hmm, kilichoinuka kijiinuacho ehe, juu ya elimu ya Mungu aha, na tukiteka nyara kila fikra ipate kumtii Kristo. A, a Kristo anasema kwa Kiingereza, casting down imaginations Huwezi kucast down imaginations. Unajua imaginations ndio ile. Mungu akasema hivi, na tumuumbe mtu. Anasema hey, na tumuumbe mtu kwa mfano wetu kwa our own image imaginations yanasema, casting down imaginations and every high thing that exalts itself against the knowledge of God and bringing into captivity every thought. Kuna maadui hao wawili, imaginations and thought, wanatembea kama twin sisters. Mawazo yanakupa imaginations, unawaza yanakupa kutengeneza imaginations, mental picture. Unajiona kabisa ukiwa pale hospitali, unajiona kabisa daktari ana kuchoma ile sindano, unaona kabisa jinsi wanavyotoa. Mwingine hana hata uvimbe, ila anasema mm, mi, kama dalili ya uvimbe. Wewe hujawahi kuwaona wale, ni mgonjwa afuye mwenye. Daktari anafika tu pale, anasema naomba azuma, unaumwa nini wifi? naomba azuma nini? Tayari yeye kwenye kichwa chake ameshatengeneza imaginations: kichwa kikiuma, bega likilegea, mgongo ukifanya UTI azuma Imaginations, thought, imagine. Eti ndiyo silaha za adui yetu. Hana panga, hana jembe, hana silaha ya aina yoyote. Yeye ana mawazo tu, anakaa mahali, anaanza kukuchip in kukuchip in mawazo hawakupendi hawakupendi hawakupendi, kwanza wanakusengenyaga ukiondoka. Ndio maana hakuna aliyekwambia, ila unahisihisi tu watu hivi. amjansema kweli nivyondachoni kwanini tukuseme imekuwaji? unatengeneza im imaginations, we mwenyewe unajitengenezea ma illusions huko kichwani. Hawanipendi, hawanikubali kabisa mi lile kanisa. Hawapendi, hawapendi watu wafupi wa, wa, mbona tunawapenda? Haya mawazo unayatoa wapi? Ukitaka kujua, mawazo yana nguvu. Siku moja Mungu akawaambia watu wake, Isaya hamsini na tano mstari wa nane. Mawazo imajini, Mungu mwenyewe ana mawazo. Isaya hamsini na tano mstari wa nane. Hapana, Isaya hamsini na tano mstari wa nane. good ni yenyewe haiwezi kuniponyoka. Haleluya, yeah. Maana mawazo yangu si mawazo yenu. Mwamba huyu hapo, mzee wa solution, Mungu Mungu mwenye nguvu, aliyeumba kila kitu, anayeweza kuwapigania watoto wake, anaanza kwa kuwaingizia mfumo, anawambia viumbe wapya, take care of your thoughts Haleluya. Ma, mawazo ya mtu yana nguvu sana, ndiyo maana tukashauriwa kwenye Mithali 4:23 yalindwe. 3 Isaya 55:8 anasema, maana mawazo yangu si mawazo yenu wala njia zenu si njia zangu. Maanake mawazo hayasimami peke yake, mawazo yanakupeleka kwenye njia. Kila unapomaliza kuwaza, kuna step unaichukua ya kwenda, hata kama unakwenda kuzini au kwenda kuiba, huwezi tu kuwa naenda kuiba, unakaa kwanza, unawaza naibaje, ibaje, niende saa ngapi? Atakuwa amelala au amepitiwa na usingizi, au amekuwaje? Anasema, maana mawazo yangu si mawazo yenu, wala njia zenu si njia zangu, asema Bwana. Baba, katika jina la Yesu tusaidie, tusaidie watoto wako kwenda sawasawa, sawa na mawazo yako, kwenda sawasawa, sawa na njia zako, katika jina la Yesu. Mawazo yetu hayajitoshelezi, njia zetu sio za kweli Baba, katika jina la Yesu, yule anayeharibu fikra asije akatushinda, yule shetani asije akatushinda. nende rebu. Haleluya ndugu zangu, tunaomba nini? Lazima tujue tunaomba nini. Bwana Yesu, umetuambia ya kwamba tulinde sisi mioyo yetu kuliko vyote tunavyovilinda. Bwana Yesu, nisaidie niweze kuzikubali njia zako za ulinzi. Maana umesema hapa, mawazo yangu na mawazo yako ni tofauti, njia zangu na njia zako ni tofauti. Bwana Yesu, nijalie unyenyekevu. Kupita njia za Mungu inahitaji unyenyekevu. Mungu yuko very complicated. Atakwambia unyamaze sehemu unayoona we kwamba una haki ya kuongea, atakwambia uongee sehemu ambayo we kwa utashi wa kibinadamu unaona bora ningenyamaza tu. Kwa hiyo tunamwomba Mungu, tunamwambia Mungu tusaidie, sisi ni wanadamu, tumeokoka ndiyo, ni viumbe wapya ndiyo, lakini hujatuchukua bado, tunaishi na viumbe wengine huku, wana njia zao, wakati mwingine tunawaona wakipita njia zao, wanafanikiwa, tunawaona wakidanga, wanajenga, tunawaona wana wanadanga wanapata mitaji, tunawaona tunawaona wanajiuza wanapata vitu kadha wa kadha. Mimi Mungu nimekaa unavyoniambia, nipite hizi njia zako Baba, nisaidie, nisaidie, nisaidie, yasaidie mawazo yangu, nisaidie. Ni kweli mimi ni kiumbe kipya, lakini naishi kwenye dunia mchanganyiko, kuna viumbe wapya wenzangu na kuna wengine ambao sio wapya. Unamwambia Mungu nisaidie, katika jina la Yesu, nikubali kutengwa. Maombi yetu yatangia siku ya kwanza, nikubali kutengwa Kufungwa maana yake mimi kama kiumbe kipya nina mfumo mwingine kabisa wa kuwaza. Wakianza kusema hivi ah, hii ni safari yetu wote, mimi nisaidie, nisiwaze sio safari yangu, sio safari yangu yeah. Wakisema umaskini ni waote, nipe ujasiri, sio tu kuwaambia watu, hata ndani yangu mimi mwenyewe, ya kusema hapana, mimi sio maskini yeah. Wakisema ah, magonjwa ni ibada ya kila mtu, Bwana Yesu, nisaidie huo ujasiri wa kuwakataa hayo mawazo, kwa sababu nipo nao huko duniani Baba, katika jina la Yesu. Lendi masata amadoramasdremosanda rabasa enderebozira masete rakonda rarebosanda rabaseeuya haleluya, haleluya. Biblia inasema, moyoni mwangu nimeliweka neno lako. Mungu nisaidie Yes, point inayofuata Mungu nisaidie niweze kupata ujasiri wa kuliweka neno lako moyoni. Maisha yana mengi. Moyo huu akaye mke wangu, moyo huu akaye mme wangu, moyo huu zikaye akaunti zangu, moyo huu biashara, lazima nitaperform chini ya kiwango lazima shetani atanishinda tu. Mwambie Mungu nisaidie, neno lako nimesema moyoni mwangu, niliweke neno. Ulinzi pekee nilionao ni neno la Mungu ndani ya moyo wa mtu. Ndio maana nikakwambia ndugu yangu ikitokea una jambo a, a, a, kitabu cha Isaya kinasema hiki, tumepewa zawadi eh, ya mshauri wa ajabu, Mungu mwenye nguvu. Maanake kama Roho Mtakatifu hawezi kukushauri juu ya jambo fulani, Roho Mtakatifu kuna ushauri wowote unaoweza kuusikia ukaufanya? Mm. Ndio maana wengi wetu sisi tunaoenda kwa watu wengine na kuomba ushauri, ni wachache sana ambao kweli tunayafanya yale watu waliotushauri. Wengi tunaenda tu kuongea kama ku air out, kama ku vent tu, lakini ushauri kwelikweli hatufanyi, kwa sababu kama Roho Mtakatifu ndani haja kukonvisi nenda na njia hii, mwanadamu mwenzio aweza kufanya nini akakukomvisi? Ndiyo hila anayoitumia shetani, anapanga ana panga ana mawazo tu, ana mawazo tu. Ndio maana ukiamka asubuhi unasema, yani kama vile huu maskini utaisha lini? Sio mawazo ya kiumbe kipya. Jana nimesema ukishaokoka, ndugu zangu, umetengwa, umekuwa kiumbe kipya, umekuwa mtu mwingine kabisa. Kiumbe kipya sio cha zamani kilichorekebishwa, umekuwa kiumbe kipya, unawaza tofauti kabisa, tofauti kabisa. Yani mtu akikwambia hapa hakuna njia, unasema haiwezekana. Yani, sisi kwetu logic hatutumiagi reasoning hatutumii kwetu sisi ni miracles after miracles kiumbe kipya huwezi kumtenganisha kiumbe kipya na muujiza kula yangu ni muujiza kuvaa yangu ni miujiza kufanya kazi ni muujiza watu wanaofanya nao kazi ni miujiza connection zangu ni miujiza kwa sababu ndio miujiza ndiyo lifestyle ya watu viumbe wapya ndio maana ukimwelezea mtu mwingine njia zetu anaweza asielewa au akasema mna pride. Viumbe wapya tunatembea juu ya maji. Viumbe wapya wale tuliotengwa, kuna vitu hatufanyi. Tukifika mahali hatulii. Ndio maana kulia, sa Mungu anaambia Musa, Musa, Musa, umri wako kwanza unakataa kulia, pili mwanaume chonde acha kulia. Waambie wana wa Israeli mzigo mbele, wasonge mbele. Lugha za watu wa uh, watu waliozaliwa mara ya pili kiumbe kipya hatiwi moyo kusonga mbele regardlessly, hata hali ikiwa mbaya kiasi gani mbaya kiasi gani. Unashindwa hata na Hezekia. Hezekia anakuja kuambiwa na nabii, wewe unaambiwa tuna boyfriend wako huyo, shing kumi yana mimi navyokuwa naona hamna yote, atakaye kuoa mwaambia bwana ufupi huyu bwana uh -uh. Imagine Hezekia, kwa kuelewa tu mimi na mahusiano yangu na Mungu nabii, unasemaje? Anaambiwa pale, utakufa, tengeneza mambo ya nyumba yako. Akamwambia dole aina anaoma sepa, basi akageuka kukutana, akamwambia Mungu, mimi ni kiumbe kipya, huyu anaeleta habari za kusema tunakufa ni nani bwana? Niongezee hata kama hata kama imefika ile siku yangu, fanya namna basi miaka kumi na tano. Kwa ajili ya maombi tu. Nani leo nitamconvince, nitamwambia, anaweza kuomba Mungu akaongeza biashara yake, anaweza kuomba Mungu akaongeza aka, aka hata amani, anaweza akaomba Mungu akampa afya njema. Nani anaweza kuamini yu anayeweza kuamini? Ambaye ni kiumbe kipya, Biblia inasema kila amwendeae Mungu kwa ni lazima aamini. Equation ina balansi, kiumbe kipya kina dimandi kumwendea Mungu. Ukituona saa tisa hii, ndugu zangu, hii ni mila na tradition, tradition and customs za viumbe wapya. Hatuamshwi wa haleluya, yeah. Viumbe wapya hatuamshwi wa tuambiwe saa kumi dada Magie, unaamka au usiamke? Mniambie mapitika vaa nguo gani, amerudia nguo Ha, hii naona kama anjano mpya eh? Na kuja, ah, viumbe wapya mtu akisema wa shalom hii ni amka na mamapitii unaambia, mamapitii lete neno. Wewe, unasema saa tisa tangu saa nane hapa tuko macho leo, kuna kipi kipya tusikilize. Maisha ya kiumbe mpya na maisha ya kiumbe ambaye sio mpya yana tofauti. Amen yana utofauti no, unaoonekana. Ndugu zangu, usiangalie Misri, nimekwambia juzi na jana, usiangalie Misri, usiwe kiumbe kipya, yani usiwe half cast, usiwe chotara la kiroho, usiwe chotara nusu Misri nusu nchi ya hadi, haiendi namna hiyo. Ukiamua safari yako mbele, unaenda mbele moja kwa moja. Viumbe wapya wana staili zao Amen. Wana namna yao. Kwetu sisi kusoma neno ndio chakula. Kwa nini? Kwa sababu inabidi ni, ni kujibu out of of my heart, sikujibu kwa kutia huruma kwa nje. Ndio maana tunatapeliwa yeti, ni viumbe wapi? Kwa sababu mtu analia, kulia ni kipawa. Juzi nikamwona dada mmoja Instagram, anasema yeye analia kwa laki na nusu. Kama aliyefariki anamjua kama amjui, mwongezee laki themanini na analia kweli. Mfunike tu vizuri, wasimjue maana, misiba inawezekana alitoka mtaa huu na mtaa huo huo Si kwa hiyo, mtu akija kwako akalia, mimi na damage uninaona, kama dunia imenitupa, sina ada. Unampa ada, kesho unamkuta na pamba mpya, kapendeza, na kumbe asomi, asomi, moyo ulikuwa mtupu hauna kitu, reasoning yetu kujaji kwetu, Biblia inasema, na wala hata hukumu. Isaya kumi na moja mstari wa tatu, wala hata hukumu kwa yale anayoyasikia kwa masikio yake, wala anayoyaona kwa macho yake. Hukumu inatoka ndani, unaangalia matendo mtu anayoyafanya, unamuuliza Roho Mtakatifu, niende, anasema nenda, kapigane, utawapiga. Unaenda, uangalii nje ndo ukapanda, no, unaangalia ndani. Ndiyo maana viumbe wapya waliomkubali, waliokubali kwenda Walipanda kina Isaka kwenye ukame wakavuna vipimo vinaeleka 100. Angekuwa na angalia ya nje, asingefanya ya kubali. Maisha ya kiumbe kipya, kubali wewe ni kiumbe kipya, usichanganye changanye mambo. Kubali kiumbe kipya, ana vyakula vyake. Ukiambiwa soma vitabu, punguza kabisa ujuaji. Ni kama vile hue unakalisha katoto chakula, unakanyosha kijiko cha kwanza hujafika nauliza, hii ni dona au sembe. Unakapa tena, mama, umeweka maziwa kama ni mimi, hutaongea la tatu, utakuwa ana kwa ana na Mungu baba. Nilishakulostisha lisha, kwa nini? Wewe ni mtoto, punguza maswali. Hivi ni kweli, hivi vitabu vinasaidia? Hiki ndiyo chakula cha mtu wa ndani, ndugu zangu. Ndani lazima kule kushibe, huwezi kujikinga. Imagine shetani mwenyewe anakuja amejaa maandiko, anakukuta wewe una misemo ya wahenga. Yeye, yeye anakwambia hivi, badilisha uh, um, Jiwe hili liwe mkate, wewe unasema baba ndo ndo ndo, si chururu. Unachanganya mambo. Kwa nini katikati ya kusoma hivi vitabu humu ndani, mtumishi wa Mungu amekuwekea verses. Vitabu sio tu story? Hapana, hivi vitabu ameisummarize Biblia. Kwa nini? Ngoja ndugu zangu niwasaidie kwa nini. Kwa sababu ukianza kusoma Mwanzo, ina vitabu nafikiri takriban 50 ukianza kusoma Mwanzo, ukisoma mwanzo vitabu lazima nijue exactly kwanza, viko vingapi? One minute. Ukianza kusoma mwanzo, mwanzo ina vitabu hamsini. Wao si alikuwa anabatisha vitabu vipi? hamsini. Mwanzo una vitabu hamsini, mpaka ukifika Isaya hamsini na tano umesahau kwa sababu maisha yamegawanyika kwenye departments. Sometimes unahitaji andiko la afya tu, sometimes unahitaji andiko la faraja tu, sometimes unahitaji tu andiko la amani. Umeamka tu huna amani, huna furaha, kama bado unasoma Mwanzo, hamna mambo ya amani. Amani naikuta Yohana, amani yangu nawaachieni, Yohana 14, na wachieni alituachia amani pale. Kwa hiyo kama wewe unasoma mwanzo tu mwanzo tu, lakini umeamka, huna amani, imetokea situation, huna amani, huna andiko la kusimamia amani. Ndio faida za kusoma vitabu, kwa sababu imesamarize humu ndani. Ukiwa unasoma utakutana na Isaya, ukienda mbele kidogo unakutana na Waamuzi, ukienda mbele kidogo unakutana na Yohana mala Malaki mala Wakolosai mala Wafilipi. Kwa hiyo inakupa kuchukua varieties. kama buffet la afya unapata, la uchumi unapata la nini unapata la afya njema, unapata. Ndiyo faida ya kusoma vitabu. Haleluya! Kwa hiyo tusisome Bibilia, umenisikia? Nimesema hiyo sentesi, no. Unasoma lakini kwenye kuongeza maarifa. Mtumishi wa Mungu, nimekuambia kitabu hiki kiko very, very complicated. Watu waliitwa umna wakuitika. Kwa hiyo angalau mtu ambaye amekwenda na Mungu umbali mrefu, ni rahisi kwenda pamoja na sisi, akitushika mkono. Ndio maana kulikuwa kuna Musa. Kama unambishia, unaambiwa hivi, jamani, paka damu kwenye miimo ya milango, unaanza maswali kama sina damu. Paka damu, tafuta popote, chinja mwana kondoo, azima kata ya kwako, basi mradi paka damu. Ndio maana vitabu usianze maswali, mimi sio mimi, sio mambo zangu. Tunajua sio mambo zako, lakini kiumbe kipya kina demand knowledge, kina demand maandiko, kina demand maarifa. Watu wangu wanaangamizwa kwa kukosa maarifa, Hosea 4:6. Manake hawa ni watu wangu, watu wa Mungu, sio wa Shetani. Anawaangalia nasema pale ni maarifa tu. Pale angenyamaza tu, pale angesema hivi tu, pale angejifanya mjinga tu, pale angefunga tu siku tatu kavu. Pale angetoa sadaka, maarifa hayo huna, kwa nini hujasoma? Mwingine anasema hivi, kitabu hiki cha dealing with, uh, with addictions ni kitabu kinachozungumzia inspirations, my friend. The Word of God is not an inspirational book. Inspiration inapoa. Inspiration ni kama vile hamu ya tendo la ndoa. Wewe unasikia hamu kila siku. Kila saa. Ukikata, George uko wapi? George kila siku. Ah, basi bana, bana tumekushindwa, toka amka na mapitika tafute, amka na wazee. Inspiration ni kama appetite ya kula. Kama hapa leo, lazima nikanywe supu asubuhi hani, n hani, kuna nyama fulani hivi nimeikumbuka appetite, lakini sio kwamba nakula kila siku hiyo hiyo. Kwa hiyo inspiration ni kama vile appetite ya chakula, natamani dagaa, natamani kachumbari, ni kila siku. Kwa hiyo inspiration, ukienda nayo itakupoteza, maana kuna siku utaamka you are no longer inspired. Usikishushe thamani kitabu hiki cha maneno matukufu ya Mungu. The Bible is not an inspirational book. Biblia sio kitabu cha c cha, eh si cha wahamasisha jirika, sio kitabu cha kuku, cha kukutia hamasa. No, the Bible the true book. Kikikwambia utapona, unapona kweli. Kikikwambia una amani, una amani forever. Kikikuelekeza jambo la kufanya, ukifanya, umetoka mazima. Kwa hiyo mwingine anasema hivyo vitabu ni inspirational. No my friend, this is beyond inspirational baby. Hii inaitwa impartation, maambukizi, simbukizizi. <laughs> upo au haupo? Inakuambukiza kila kikao unaona kabisa kwa tabia hizi nilizonazo, nafanania rahabu kule mwishoni, sio rahabu huku mwanzoni. Rahabu alimaliza vizuri. Kwa, kwa namna hii ninavyojiona, mi nawambiaga kila mtu ana twin brother au ana twin sister kwenye Biblia. Tumeandikiwa hawa watu ili watuambukize watuambukize tabia za uungu. Ukimwona huku mwanamke mwenzio Esta akafunga siku tatu kavu bila kula wala kunywa, hakuwa mbibi, alikuwa binti mbichi mdogo, na aliweza kufunga bila matangazo, bila notifications, bila mikwara, bila status. Kwetu sisi Esta anakuwa sio inspiration. Tukisema Esta ni inspiration wetu, tumemshusha thamani. Ndugu zangu, Esta kwetu anakuwa impartation, anatuambukiza kwa hiyo tunaona uwezekano tunaona uwezekano na kwa kadri ambavyo tunakisoma kitabu cha Esta, tunaona jinsi ambavyo inawezekana kufunga siku tatu kavu, inawezekana kuolewa na mfalme, inawezekana pia kuongoza, unapewa nusu ya ufalme. Ndio hiyo sasa inaathiri mawazo, mental picture. Ukiwa unamsoma Esta hivi unajiona kabisa, aha, Esta hakuwa na baba wala mama, alikuwa yatima. Wewe una baba, wewe una mama, na hata sasa hivi unanisikiliza ukiwa nyumbani kwao na kila kitu. Una sababu yoyote ya kutofunga? Una sababu yoyote ya kutoomba? Kwa hiyo the more unavomsoma Ester the more una huku ndani kunatengenezeka uwezekano huo, unakutengenezea sasa imaginations. Kwa hiyo devo akikuletea imaginations nyingine unakataa. Anakuambia, anakwambia una vidonda vya tumbo, unasema acha uongo shetani, Ester alifunga. Kwa hiyo naiangalia sababu ya kufunga kubwa kuliko afya yangu ilivyo saizi. Baba, katika jina la Yesu, nijalie ujasiri, nijalie ujasiri, nijalie ujasiri, ujasiri katika jina la Yesu, nijalie ujasiri wa kuishi maisha ya kiumbe kipya. nende rebo sata. Haleluya, haleluya, haleluya. Ndio maana unaweza ukawa shahidi, kwenye juhudi za watu kusikiliza neno, ni vita kubwa sana kwenye juhudi za mtu kusoma neno ni vita kubwa sana. Wakati mwingine mtu anaweza akashinda mambo kama ya sadaka, akatoa, sio vitu gani akatoa. Mwambie kitabu, hembu soma, anasema mungu wangu kwanza, kina peji ngapi? kinauzwa shilingi ngapi? Wengine tunaenda mbali hata wengine tuko macho saizi kitabu hiki tu nacho, lakini kitendo cha kufungua tu na kusoma ni vita kali. Oh yes, lazima iwe vita. Ndio maana tumemwomba Mungu, Mungu tusaidie, tupe bidii kwenye maarifa. Sio rahisi. Mtu anaweza akashika simu yake akascroll TikTok, Instagram two hours na amna shida, lakini anauliza, amka na mapitima masaa mangapi? Masaa mawili, yote hayo Hey, mama piti nyie hachoki, anakuwa anaomba nini? Anasahau yeye anaweza aka, aka aka browse you know, anaongea na chat GPT two hours wala haoni kama ni shida, haoni kama ni shida. Anaumbea ameutoa hapa, anaambiwa hivi, barabara hii ya Kimara saizi usipite, usipite usiku, kuna usalama. dadamage, dadamage na piga simu dada mage dada mage naumbea dada mage na uboyo, siwezi. Anapanda bodaboda, bodaboda linaenda kasi, ana kumbana ana kuana na maroli yenye upepo, anaelekea kule. Wameambiwa tu usiku tusiende, yeye yeah, anakwenda, anapeleka taarifa. Ana uwezo wa kurisk kiwango hicho, yet ni huyo huyo anauliza, hey, masema mawili mnakuwa unafanyaje wewe, wewe unafanyaje mtaa kwa mtaa, haiwezekani. Hey, masa mawili usiku walokolewa na huruma Jamani, kwani wasikuache ulali? Watakufundisha asubuhi we. Wewe kwa nini umbea unaobeba usiku? Kwa nini unakwenda mbezi usiku? Kwa nini usilali mpaka asubuhi? Ni vita ndugu zangu, ni vita, kwa sababu ndipo ukombozi wa mtu ulipo fikra. Mpaka bibilia inakwambia hivi eti tukiangusha sio kila uzinzi Tukiangusha sio kila mama mkwe, tukiangusha anakwambia, tukiangusha kila mawazo haya mawazo yana nguvu kiasi gani, kiwango cha kuangushwa kwenye maombi? Oh yes yana nguvu. Na nikwambie mawazo haya, kesho nitaendelea kutokea hapa. Mawazo yamegawanyika sehemu mbili, kuna mawazo unaojiwazia mwenyewe na kuna mawazo watu wanakuwazia yanatimia sawa sawa. Kesho tutawapiga ndugu zetu ambao wanatuwazia mabaya Alhamisi hii tuko pamoja na nyie. Wewe hujawahi kuona, Mungu anayo nchi ya ahadi kwa ajili ya watoto wake, akakaa kawaza, akasema kuna nchi bwana, ina maziwa ina asali, nataka niwapeleke, lakini simpeleki kila mtu. Nitawatenga watoto wangu, nitawapeleka utumwani kwa muda, watapigwapigwa brush pale ili waweze kufanya kazi under stress. kazi ya utumwa wakati mwingine ni kukuikwipu, usichukie, usi kila utumwa, no, ni kukuweka sawa uwe sharp. Kwa hiyo nitawapitisha utumwani miaka michache tu eh, alafu baada ya hapo nitawapeleka kwenye nchi iliyojaa mema, maziwa na asali. Yalikuwa tu ni mawazo, then akayawasilisha kwa Ibrahim, akamwambia mtapita, itakuwa hivi itakuwa hivi, ila mtakwenda kwa nchi ya ahadi. Yalikuwa ni mawazo ya mtu mwingine kwa wana wa Israeli, wenyewe hawakutaka, hawakuwahi kuomba kwamba eti tunaomba nchi ya ahadi siku moja. Ndivyo hivyo ambavyo, ndugu yangu, mtu haombi kwamba ni mimi niwe mzee mlemavu nikiwa mzee nina meno mawili tu, wanamwambia babu cheka, anafanya kwa nini? Babu acheki jino hili. Mtu tu anakuwazia, anakuwazia tu, ila huyo anakielele sana. Hapa tutamtoa tu tamtengenezea namna. Ndugu zangu, inaanza kama mawazo tu, kama mawazo. Na ndiyo maana heshimu mawazo yako kiasi kwamba, hakikisha unawaza sahihi. Hakikisha unawaza sahihi. Usisome neno kama tu la kukuokoa na na mitikisiko ya maisha no. Soma neno kama store ya mawazo yako, soma neno kama store ya mawazo yako ya kwamba nikipatwa na chochote, nikitaka ku make any kind of decision, kabla sijamuuliza mama mchungaji, kabla sijampigia mama Pitii, itabidi niulize store yangu. Store yangu mnasemaje kuhusu afya yangu? Mnasemaje? Haleluya! mnasemaje kuhusu ndoa yangu. Nataka niachane na huyu mwanaume, nataka niachane na na, na huyu mwanamke. Stoo yangu ya neno ndani inasemaje? Inasema Mungu anachukia kuachana. Oho, kama anachukia kuachana, kwa nini nimkwaze Mungu? Basi Mungu, nipe namna, nipe namna ili nisikukwaze, nipe hekima ya kuendelea kutokea hapa, kila unapotaka ku make decision. kwa hiyo ndugu zangu, kusoma neno ni zaidi ya kufanya marketing ya wauza Biblia ni namna ya kutengeneza store, namna ya kutengeneza mawazo yako. Kwa nini mawazo yako yanakupeleka? Mawazo ni ya msingi kiasi kwamba Mungu mwenyewe anawaza, anasema, ndugu zangu, na nimeyaona mawazo yenu na nimeyaona mawazo yangu. Sasa nina tangazo, mawazo yangu yako juu sana, mawazo yenu yako chini. Kwa hiyo kila unapotaka ku make decision una, un, un, un, unachuja je, haya ni mawazo yangu mimi au ni ni mawazo ya Mungu? Mama Mchungaji, wakati unamalizia. Nitajuaje kama hili ni wazo la Mungu au ni wazo la Shetani? Simple mathematics abcd. Mzigo upo umu. Ukitaka kuzini usiseme hivi mama Shalom, nimeshavua niendelee. Anenda huku kwenye amri kumi, utakuta umeandikwa wazinzi na washerati, wafitinishaji, watu wa mambo mshangazo, kwao ni kwenye shimo la moto. Ha, utasema basi simpigie mama mchungaji, simpigie baba mchungaji. Baba mzigo umenijibu. Amfonyolae ndugu yake, imempasa hukumu kwao, unavyomwangalia magie ukamwambia andiko hili, kama liko moyoni, lazima lita pop up kwa juu. Andiko lina namna ya kujiautshainisha, kama ni kiingereza vizuri, la, la kujiautshainisha lenyewe. Kila unapotaka kufanya jambo andiko linakuja, kila unapotaka kufanya jambo andiko linakuja, kila unapotaka kufanya jambo andiko linakuja. Unaona kabisa nimechoka lakini hali yangu ilivyo leo haleluya. Ila tu unaona nayaweza mambo yote, nayaweza mambo yote, hebu niinuke tu. Mama pitia anasemaga, ah, kila silaha itakayofanyika juu yangu haitafanikiwa. Acha tu nitoke. Mama aliomba jana, akasema mikono yangu hii, kila nitakapotoka na kupata tenda, hata kama ya kuogesha wazee, nitapewa hela nyingi, ngoja tu nitoke. Kwa hiyo neno hili linakusaidia kwenye ku make decisions. Hata mimi ningekuwa shetani ningekublock kati ya wewe na neno la Mungu, ni ningehakikisha huna muda, ningehakikisha huna muda, ili nikikuletea hila, unaelewa? Haleluya, haleluya. Hata mimi ningekuwa shetani. Adui zetu wanatusoma Wanatujua, they know our moods. Anajua nikimwambia nini atacheka, nikimwambia kitu gani atakasirika. Likewise, mwamba alikuwepo huku kabla sisi hatujaja. Analijua neno la Mungu, nguvu yake analijua. Biblia inasema kwa neno lake akaumba. Hey jamani, akaumba mbingu na nchi na vyote vilivyomo, sembuse kuitoa hiyo diabetes, sembuse hivyo virusi vya ukimwi. Anajua kabisa neno linachoweza kufanya kwenye maisha ya mtu. Biblia inasema hivi hey, hey, akawaponya na akawatoa kwenye maangamizo kwa neno, sio kwa aspirin, sio kwa panado, sio kwa connections, sio kwa academic qualifications. Aa, anasema hao watu walikuja wakamlilia katika dhiki zao, walipomlilia, akalituma neno, akalituma neno, akalituma neno. Una uwezo wa kulipokea, una uwezo wa kulielewa? Likija unalijua au litakuchanganya? Shetani anamwambia, mmm, hamna. Hajasema hivyo Matunda haya mnakula yote, hamna limiti. Tena nikwambie, mkila mimi ndo nawapa na bonasi kifurushi cha kwenda nacho nyumbani, mtafumbuliwa macho wote wawili. Kwani uongo, ndugu zangu, walivyokula walifumbuliwa macho, wakajua mahali pa kuficha. Masta anakuja anasema, a a, tumejificha kwa kuwa tumeona tumejiona tu uchi. Mungu akasema, aa, kuwa uchi sio shida, kuona sehemu zenu sio shida. Huyo aliyewaambia, huyo na mtafuta aliyewapa sosu ya taarifa mlizonazo. Haleluya! Pata muda, ndugu yangu, soma mafundisho haya, soma Soma vitabu hivi. Mtumishi wa Mungu ana take some time, anaandika katikati ya hivi vitabu, utakutana utakutana na verses. Tunacho hapa kitabu siku 365 this side, thank you. Siku 365 za ushindi. Tunaelekea mwishoni mwa mwaka, wewe sentesi zako sikueleu. Safari ni ya yo ni ya wote nini siku mia tatu sitini na tano za kuugua, no. Siku mia tatu sitini na tano za kuumbelelea, no. Siku mia tatu sitini na tano ndani ya mwaka za ushindi. Amen. Hii haleluya hii peke yake inakutengenezea mental picture. Kitabu ukianza tu kukisoma sini, kama vile upewe jarida la ngono. Ukiona tu hapa dada amekaa amejishika unasema wao hivi, rozi wangu, kwani ajishikagi hivi shingo? kila akija ni kunikaba tu, naomba buku naomba buku. Lakini mbona dada akapendeza? Ndio maana mafuta yasiosaidia wanawekwa warembo. Dada mweupe ngozi laini, unasema ngoja nipake, hili ni kopo la tatu, pale pale una ubadiliki kabisa yani. <laughs> una hata dalili kwamba unatumia mafuta ya bei ghali kazi ya nini? Lakini unasema haya mafuta kesho, nitakuja na mafuta yangu nayopaka mtajua siri. Mbona, mbona, mbona dada mrembo, mbona dada hana harara, hana chunusi wala madoa yote? Ngoja na mimi nichukue. Unajua yule dada pale ni wa nini? yule dada pale ni wa kukutengenezea wewe mental picture kwamba, hebu paka zile dawa za kuondoa tumbo, za kuondoa nini? Huwezi akawekwa pale amfibia ametuna, huku pande zote anawekwa kitu cha kuchonga, na amesimama kama anadondoka. Wale misi huko wapi Thailand, kakabzu, unasema wao, wow, my dream body. Umemaliza kikopo cha sita, umemaliza kikopo cha sita, warisha kuwarisha kuwarisha na nawema. Mchungaji umejua jana alikuwa kijana <laughs> bwana mama, swali yako jana usiku nikawa nawapa watoto wangu semina usiku wa kuamkia jana, nawapa semina, mnapoenda kulala naomba mlali. Mtoto wangu mdogo wa mwisho anapenda sana stori, lakini hana wakuongea naye, kwa hiyo stori zinakuwa zimejaa, zimeoverload halafu hana wa kuongea na, kila akitaka kuongea dada zake anambia nyamaza, tusome Esther, tusome story sio saizi. Kwa hiyo anapokwenda kulala, yeye huwa ndiyo muda wake wa kuelezea story. Kwa hiyo unaona, amefumba macho, anaanza oh, madam fiombe how are you? I'm fine how are you Esther? Akiwa peke yake anaongea mwenye, i'm fine how is mom? Mom went to church and dad, dad is in Dodoma. Oh wow good girl Esther, make sure you finish your food. Anaongea peke yake hana mtu wa kuongea naye. Kwa hiyo juzi, nikasema hii tabia hapana. Tunapoingia kulala, ikabidi nichimbe biti, sasa ndio silaha vita vyangu nilokuwa nao, nikasema itakuwa hali itageuka pa Vietnam, tulale. Sawa, yes. Basi tukafanya maombi, wakaingia kulala. Baada ya nusu saa hivi, lo mtakatifu akasema no, embu watembelee, embu wa nami, nikawatembelea bustanini, Edeni chumbani kwao, kufika pale nikasema Roho Mtakatifu, naomba mafunuo niweze kuwahudumia mabinti zangu. Nikauliza kwanza, nikawasha taa, nikatoa mkwala pale. Nikasema nauliza swali katika jina la Yesu, atakayedanganya litamkuta jambo gumu. Nani katikati yenu amelala? Esther akanyanyia mkono juu <laughs> akasema, mam nimelala sleeping quietly Wenzake wote wametulia. Nikasema, good girl, lala. Kwa hiyo pale nikawa nimemkamata mtu wangu aliyekuwa anaongea wakati mi nimesema watu walale. Kwa nini? Unajua, ukishakuwa muongo Alafu ukaokoka haleluya, ukawa kiumbe kipya. Mtu akiongea uongo unajua, we mnyamaza, wana historia ipo hivo. We ni muongo, akiokoka anakuwa menta mzuri sana kwa sababu kila ukianza kuongea uongo anajua, mafuta nayajua. Kwa hiyo yamechorwa mamodo za kupunguza tumbo, ndio kabisa, unamaliza kikopo cha sita, ukijiangalia vilevile unasema hivi, yule alikuga anaitwa Farujoni yupo Aba mimi na undugu naye, mbona nimemaliza hivi vikopo sita, lakini bado niko vile vile hapa? u, u, yani kwenye ile kitabu au kwenye lile kopo wamekucholea mdada, amewekewa sijui apate tape measure, ana kiuno kidogo. Wewe ukikiangalia kopo la sita hiki changu, shida ni nini? Kazi yake ni kukutengenezea mental picture tu ili wewe uweze kununua haleluya! Yeah, likewise kitabu hiki, mtumishi wa Mungu anasema hapana, mtoto wangu, inabidi ashinde mwaka elfu mbili na ishirini na tano ni this is the year of light this is the year of light. Mtumishi wa Mungu akasema, ukishasikia tu the year of light, maanake kuna giza hapa na na, na, na, na kukiwa na giza, nuru haijileti nuru inaletwa kwao. Kila unapoamka asubuhi, let there be light, let there be light, let there be light. Kwa hiyo mtumishi wa Mungu anapokwambia this is the year of divine favor, this is the year of light. Anaiharibu ikikichwa, anaanza kukutengenezea, mwanangu, utatembea kuwa strange favor this year. Kwa hiyo kuwa makini. Kwa hiyo vitabu hivi anakwambia, siku 365 za ushindi. Kwanza ukikisha kishika tu hivi kitabu, you see possibility ya kwamba nina siku 365 bila kufa, nina siku 365 bila kuchoka, nina siku 365 bila kukata tamaa, nina siku 365 za kuwa bora kuliko jana yangu, nina siku tano za kuomba. Siwezi kuamka siku nikasema sina mudi, sijisikii, niko dauni. Kila siku ina jambo lake. Leo ni Novemba, uh, ni Novemba ishirini. Unaenda hapa kwenye kitabu chako unafungua, unafungua, aha, kwenye siku mia tatu sitini na tano hapa, tuko Septemba, Oktoba, haya Novemba tunaenda mpaka Novemba, tunaitafuta Novemba ishirini, unakuwa na kitabu chako hapo nyumbani, unafungua, umeipata Novemba ishirini. Novemba ishirini inasema hivi: usiogope, Mungu yuko pamoja na wewe. Unasema wao. Kwa hiyo hii hapa inaelekea almost saa kumi na moja alfajiri, lakini kumbe mtumishi wa Mungu alishaiona wakati anaandika, kwa siku ya leo siogopi. Hakuishia hapo, akatoa kitabu changu pendwa Isaya arobaini na moja mstari wa kumi, anasema usiogope, kwa maana mimi nipo pamoja nawe. Hayo maneno sijui kama hata boyfriend wako anakwambiaga, au hata anakwambia kesho, tena anamweleza mtu mwingine kesho, tena yuko pamoja na wengi huyo mbaba. Usiogope, kwa maana mimi nipo pamoja nawe. Usifadhaike, kwa maana mimi ni Mungu wako, nitakutia nguvu nam, nitakusaidia. Imajini unaamka asubuhi na Novemba yako ishirini hii unasema wa wow, wao wow, asante Yesu ha, kumbe hii ndio ninayotembea nayo nao, siku nzima. Kwa hiyo unatoka hapo nyumbani kwako kazi ya maneno haya yameshaingia kwenye moyo yamekaa, then yanakwenda kuathiri kitu kinaitwa imajini. Kila unapotembea unaimajini ushindi. Kila unapotembea una imajini kutokuogopa, kuto kuogopa hiyo ya kusema mimi naogopa, naogopa. Sio nipande mwendo kasi, sio nipande ndege, sio nitembee kwa miguu. Kwa nini unaogopa na mstari huu hapa? Haleluya, haleluya! So tukikwambia ndugu zangu, soma vitabu, tafuta hichi kitabu. Tumebakiza takriban mwezi mmoja tumalize mwaka. Hujachelewa, hakuna hasara kwenye maarifa, ndugu zangu. Anayejua anajua tu na asiyejua hajui tu. Wakifungua midomo, unajua kabisa huyu hajui, huyu anajua. Hakuna kupoteza kwenye kutafuta na kupata maarifa. Huu ndio ulinzi. Maarifa ni ulinzi, maarifa ni ulinzi, maarifa ni, ni ulinzi. Neno la Mungu ni ulinzi. Neno la Mungu lina uwezo wa kumlinda mtu kuliko silaha ya kitu chochote kuliko silaha ya namna yoyote. Kwao mtumishi wa Mungu amerahisisha maisha, amekuandikia Novemba 20 hapa. Kwa hiyo unakuwa nayo kila wakati, unasema ah, leo ni Isaya 41:10, halitatokea jambo lolote la kukuogopesha, na hata in case likitokea, tayari una backup. Kwa hiyo unapigana vita unayoijua, unapigana vita na andiko unalojua. Kila shetani akikupop up, akikwambia ka kitu, unamwambia nyamaza, leo hii ameniambia yuko pamoja na mimi, sio wewe hapa ninakopita yuko pamoja na mimi, hiki nachokula yuko, yuko pamoja na mimi, biashara nayoifanya yuko pamoja na mimi. Haleluya! Ukiambiwa linda sana moyo wako kuliko yote uyalindayo, maana huko ndiko zinakotoka chemchemi za uzima. Anakuambia weka maarifa sahihi, ili akija shetani kukwambia, uwe na jibu kwa sababu hakuna muda ndugu zangu, hakuna muda. Huwezi ukamwambia rafiki yako ngoja kwanza nikasome nijue kama imeandikwa au haijaandikwa. Muda amna. Ndio maana apale Yesu wala hakumwambia kwamba ngoja nikasome kwanza. a a, kutoka ndani akamwambia we we we we. Maana akamwambia kama kweli wewe ni mwana wa Mungu, geuza geuza jiwe hili liwe mkate. Hakwenda kusema usinipe jaribu la pili, subiri kwanza shagi na mambo mengi nimetoka uko jangwani, mm, hivi. Ila amesema ataniagazia malaika. Ametoka wapi? No, pale pale anasema, eh, eh, kuhusu misosi niko sawa kwa nini uko sawa? Kaambia mtu atoeishi kwa mkate tu, yaani neno nalolisoma lina uwezo wa kushibisha roho yangu na mwili wangu, kwa mkate baki nao, simple mathematics, mtu akawa ameshinda pale, ndugu zangu. Kwa hiyo tunapomwomba Mungu msimu huu kwamba Mungu, tuepushe na ule mwovu, tuepushe na ule mwovu. Mbele zetu kuna uovu mwingi, umewekwa mwingi, umewekwa. Lakini ndugu zangu, tunapomaliza tuna, tuna, tuna tunapomaliza kipindi chetu siku ya leo, pamoja na uovu mwingi uliowekwa mbele zetu, bado sisi tunaouchag Uzi wa kuchagua e, uh, Biblia inasema hivi mbele yako wewe hapo ya nimeweka laana, nimeweka baraka, chagua. Huwezi kuchagua vizuri kama huna maarifa. Kama huna maarifa utachagua laana mahali ambapo kwenye baraka. Baba, katika jina la Yesu, mbele yetu umeweka uzima na mauti, katika jina la Yesu tusaidie mawazo yetu na fikra zetu na fikra zetu zisije zikachagua fungu la laana, Baba, katika jina la Yesu, mbele yetu umeweka uzima na mauti, tusaidie manderabandora basata enderebozira mande enderebozira masota haleluya. Isaya hamsini na tano mstari wa nane. Isaya hamsini na tano mstari wa nane. Ni jukumu lako ndugu yangu kuulinda moyo wako, sio jukumu la mtu mwingine. Na ukikosea silaha za vita, umeukosea ushindi wako. Unaweza ukaweka uwekezaji kwenye mambo mengi yasiyokusaidia, matokeo yake usiione faida. Ndiyo maana tulianza, tumesoma maandiko mengi sana leo, lakini tumesoma Mwanzo sura ya tatu. Naomba ielewe sifa kwa wakati wako, soma tena, elewa sifa ya adui yetu. Biblia inasema ni mwerevu. Mwerevu ni genius. ni mtu anayeweza kucheza na ulimi akaongea jambo akakusemesha jambo juu ya mtu mpaka ukapaki nguo zako, ukaondoka, ukaiacha ndoa yako na watoto wako. anakuongelesha vitu mpaka anakutoa. Imagine kama mtu ana uwezo wa kuongeleshwa mpaka akatoka kwenye bustani Mungu aliyompa, Mungu amempa hiyo bustani lakini, anaongeleshwa mpaka anaondolewa. Sembuse wewe, mtu anakusemesha mpaka unaandika barua ya resignation, unaacha kazi, unaondoka, unakuwa jobless nyumbani. Mi sibabaishwi bwana, mi sipelekeshwi, hizi kazi ntapata tu nyingine Huamini ni mwaka wa sita huko nyumbani hupati, unawaza siku ile, ningenyamaza tu, ningenyamaza tu, ningemwambia tu bosi, naomba unisamehe. Ningepungukiwa na nini? Wengine mnawajibu watu anyhow, sio kwamba unapenda kumjibu hivyo mtu. Ndani mwako kuna, kuna kitu kinakwambia hivi. Atakuzoea, mpe hilo moja la kulalia, kwa unampa unampa bila kujua, ni mtu mwenye nafasi aidha kwenye roho au ni mtu mwenye nafasi mwilini, anakutamkia maneno. Huamini, ndani ya muda mfupi sana, ndani ya muda mfupi sana, maisha yako yamekamaa hivi kama, kama kripsi za miogo. Huamini, huamini anakusemesha na shetani. Hawezi kukuse hakai sehemu moja na Mungu, ndio maana unaona alikuja wakati Mungu hayupo Every time, make sure you are in good terms na Mungu wako every time. Every time make sure you are in good terms. Kila wakati jihakikishie pitio, wanasema kanisani, jihakikishie mahusiano yako na Mungu every time. Check kuna mahali bibi anasema, mtu mmoja akasema, Mungu chunguza basi moyo wangu, labda mimi labda mimi kidogo najipendelea. Chunguza kama imo namna yoyote inayoleta shida, ondoa. Chunguza Bwana unichunguze, nisijichunguze mwenyewe, nisije nikajipendelea. Chunguza Bwana kama iko namna yoyote kwene moyo wangu inaweza kunifanya nisikusikie, inaweza kunifanya ukaniongelesha nisifanye. Baba kiondoe kitu chochote ambacho kimekaa kama sanamu, ambacho kimekaa mangome ngome, imagine kwenye nani, kwenye tumesoma hapa, anasema tukiangusha kila fikra, tukiangusha kila mawazo. Maana yake haya mawazo yana nguvu kiasi gani? Mpaka tuyaangushe, ina maana ni jambo kubwa. Yes, shetani anakuletea wazo, wewe ondoka tu, wewe ondoka tu. Inakuwaje mwana mpotevu anamwambia baba yake, mimi nimekuwa bwana, nipe sehemu ya mali niende? Unasema wewe huyu mtoto mwanga nini, anaomba urithi baba ajafa. Ndicho anachokisikia ndani, ndani anaambiwa, wewe omba tu urithi, mzee anaku Ufa. Bibi inasema akapewa ule urithi akaenda akatapanya kwa uasherati break, break. Akarudi yuko broku yuko hoi tabani, na baba ajafa. Nawezaje ku shut down sauti ya ibilisi ndani yangu, kila wakati inayonijaribisha inayonipeleka kwenye kutenda mambo ambayo sio neno moyoni mwangu Nimeliweka. Unajua kuweka, nimeichukua hii leso nimeiweka juu ya kitabu, sio nimeiegesha. Nikiiegesha hii itadondoka Kuweka maanake, imekaa moyoni mwangu, nimeliweka neno. Unakula neno kama chakula. Hujisikii unasoma, unajisikia unasoma. Unamudi unasoma, unamudi unasoma mpaka kujae. Nimeanza kwa kuwapa mfano, baba yetu Ibrahimu angesema leo sina mudi, ingekuwaje? Tusingekuwa hapa tulipo leo. Ni mambo mangapi hayaendi kwenye maisha yetu kwa sababu hatukuwa na mudi za kusoma vitabu. Niliwahi kuwapa testimony, niliwahi kuwapa ushuhuda wakati nafundisha dealing with addictions. Nikawambia mimi, mama mchungaji, mke wa mchungaji, kitabu kimekuwa kime published miaka miwili, kipo, sijawahi kukisoma. Siku moja tu nikasema embo nisome. Amazing, amazing, amazing. Mpaka nikafika mali nikasema yes. Biblia iliposema watu wangu wanaangamizwa kwa kukosa maarifa, ni kweli. Maneno haya ndugu yangu, yasikuache mtupu, yafanyie kazi. Mlishe mtu wa ndani, mlishe mtu wa ndani, mlishe mtu wako, mlishe ashibe, msomeshe neno. Akibeua anabeua scripture, akiongea anaongea scripture, akitania anafanya utani unaofanania na maneno ya Mungu, ili asije akajikwaa. Wengine tunajiingiza kwenye vitanzi na kujikwaa hata kwenye madeni na tabia mbaya kwa maneno maneno ya masiara tu, ndio maana kila siku nawaambia nyie, mnaona utani, maneno ya ya wahenga ni maneno ya watu waliostaarabika on experience. Lakini sio neno la Mungu. Neno la Mungu ni kitu kingine, nia na madhumuni sio kukuinspire no. this is beyond inspiration my friend. siwezi kuamka saa 9 hii kukuinspire no. Kwanza maisha yako tu yenyewe yanakutosha kukuinspire kuwa macho saizi no. Hii ni impartation, ambukizi, unaambukizwa tabia za uungu. Baba, katika jina la Yesu, asante kwa ajili ndugu zangu asante kwa chakula ambacho umetulisha tena na tena Baba, tuna kushukuru tumekula na tumeshiba na tuna appreciate chakula ulichotulisha siku ya leo. Libarikiwe jina lako Mungu mwenye nguvu, Mungu mweza. Mambo yote tunayaweza, mambo yote, sio kwa connection zetu, sio kwa nguvu zetu, sio kwa akili zetu, sio kwa sababu tunawajua watu fulani, no. Tunayaweza mambo yote katika wewe, wewe neno ututiae nguvu. Baba, tunakuomba neema yako kwa ndugu zangu hawa waweze kupata neema na shauku na mwamko wa kusoma neno. Silaha za adui zetu za kumpigia adui yetu zina tu demand tulisome neno lako na tulijue. Tunaiomba neema, tunaiomba neema, tunaiomba neema, neema. Tunajua neno lako liko very complicated, lakini tunaiomba neema yako ya kwamba itusaidie maneno haya yatufae, katika jina la Yesu. Haleluya, Haleluya, haleluya! Huwezi kupigana na adui usiyemjua, na ukisha mjua adui yako. Ntaanza na sentesi hii kesho. Ukisha mjua adui yako hushughuliki na silaha zake, bali unanoa silaha zako Ukishamjua tu adui yako, achana na silaha anazotumia bali noa ulicho nacho. Equip yourself kwenye neno. Equip yourself kwenye neno, soma hivi vitabu. katikati kati ya vitabu hivi utakutana na andiko aha. Zaburi ya kwanza hapa, okay, kwa hiyo unajikuta mpaka kitabu kishaisha, ushasoma vitu vingi kwa mara moja. Haleluya, neema ya Mungu ikutunze, neema ya Mungu ikusaidie ndugu yangu, Amen. Na uhakika mambo haya kwa kuongea ni mepesi sana, lakini kwa kutenda yaweza kuwa magumu, na nimekupa mfano na ambapo nitaanzia hapo kesho. Isaya 55 mstari wa 8 maana mawazo yangu si mawazo yenu, wala njia zenu si njia zangu, asema a, a, asema Bwana. Maana yake unajua nini? Kama Mungu ana mawazo yake juu yetu, maana yake shetani pia ana mawazo yetu juu yetu, ana mawazo yake juu yetu Kama Mungu anasema fuateni mawazo yangu, anasema fuateni njia zangu, maana yake shetani naye ana na mawazo. Kwa hiyo mkao wa mtu ndio utaditamini kwamba tu anakwenda na njia za Mungu au na njia za shetani. Kila silaha itakayofanyika juu yako haitafanikiwa, haitafanikiwa, haitafanikiwa. Alfajili ya leo kila silaha ya mawazo mabaya, mawazo ya kujinyonga, mawazo ya kujiua, mawazo ya kujichukia, mawazo ya kuchukia wengine, mawazo ya kukimbia, mawazo ya kunywa sumu, mawazo ya kuchoka, mawazo ya kukata tamaa, kila silaha za mawazo katika jina la Yesu, zinazofanywa, haleluya, zinazo fanywa, zofanywa juu yako hazitafanikiwa, hazitafanikiwa, hazitafanikiwa, hazitafanikiwa hazita kila silaha leo hii zitakazofanyika yes, juu yetu yes, hazitafanikiwa na kila ulimi, yes. mahali popote unaotunenea mabaya na kushinwa na umaskini na kukata tamaa, katika jina la Yesu tunaunenea ulimi huo ya kwamba umekosea. Amen. mabaya hayatatupata sisi. Amen. mabaya hayatatupata sisi latorabande enderebosata ninayakataa mabaya ninayakataa mabaya ninayakataa mabaya, katika jina la Yesu mabaya hayatanipanda, mabaya hayatanipata kwa jina la Yesu, kila mawazo mabaya, kila mawazo ya kuchoka, kila mawazo ya kukata tamaa, kila mawazo ya kuchoka, kila mawazo ya kutaka kukimbia, kila mawazo ya kutaka kufa, Baba, katika jina la Yesu, haya atafanikiwa, haya atafanikiwa, haya atafanikiwa. Baba, utuokoe na yule mwovu. nende rebo sandara baande inura maso. Haleluya, hii ni siku njema na Mungu atatujalia mawazo mema, Amen. Kila tutakachowaza kufanya tutafanikiwa, Amen. Kila tutakachowaza kufungua tutafanikiwa, Amen. Kila tutakachowaza kuwa tutafanikiwa katika jina la Yesu, Amen. Mungu atariward, Amen. Mawazo yetu mema in Jesus name. Haleluya, ndugu zangu, ni matumaini yangu ya kwamba umebarikiwa sana, mshangilie Yesu. Kwa kumaanisha, ninaamini kwamba umebarikiwa na maneno haya na mafundisho haya leo yamekuchukua hatua nyingine. Unaweza ukajiandaa na masilaha makali, kumbe adui anakuchana hapo hapo ulipo. Unajiandaa na mambo mengi, lakini adui hapo hapo anakuua, anakwambia, we uwezi hiyo dhambi huwezi kuacha, we muongo tu, we mzinzi tu, utakufa maskini. Anakuletea picha za babu yako aliofariki bila meno, anakwambia, unaona msiba wa babu yako ulienda kwenu amna ndo hivyo hivyo utakavozikwa nakuletea mawazo ila yakikutana na moyo uliojaa neno la mungu majibu unayo hapo hapo mimi ni kiumbe kipya ni kweli ayo unaonieleza inawezekana babu yangu alikuwa sio kiumbe kipya lakini maandiko ameniambia tazama ya kale yamepita kwa nini unayaleta hapa inakuwa rahisi kujibu kila mwene moyo wa kutoa namtolee Bwana, kila mwenye moyo wa kupenda namtolee Bwana. 0753 0857 89 ni namba yetu ya matoleo. Kama unajisikia unasema, no, no neno hili limenibariki neno hili limenisaidia neno hili limenivusha, nitaweza kupiga hatua, ninaweza nikafanye nikafanya mambo kadha wa kadha, naweza kupiga hatua kutoka kwenye neno hili, naweza kupiga hatua, basi unamwambia Mungu asante na kushukuru, sadaka yangu ni hatuna kikapu hapa lakini kikapu ndio hichi hapo, sifuri saba tano tatu sifuri nane hamsini na saba themanini na tisa na sifuri sita tano tisa sitini na nane sabini na tano sitini na tisa Hata kwa lazima Jilishe neno hata kwa lazima, tafuta maarifa, tembea hata kwa magongo, tafuta hata mtu akusomee, mwambie nasikia usingizi lakini nisomee, system, nisomee ntasikiliza tu hata peji moja. Mtu anatembea hata kwa magongo, ukiona mtu amewekewa gongo hapa na gongo hapa, au yupo kwenye, huu, a, a, a, kwenye wheelchair, kwa lugha nyingine wanamwambia hivi, tunajua uwezi kutembea lakini tunakusaidia wewe kumove kutoka eneo moja kwenda eneo jingine hata kwa kukaa kwenye wheelchair, soma kitabu, hata kwa kukaa, hata kwa kusomewa, hata kama ni Biblia. Audio, sikiliza, maana kuna mahali neno la Mungu linajua pa kwenda. Neno la Mungu linajua pa kwenda, ndugu zangu. Kama unavyokunywa panado, kama unavyokunywa dawa, huanzi kuielekeza, ingia kushoto, kata kulia, nenda chini, utakuta nini? Nonono, unakunywa, inaenda yenyewe, inajua. Ndivyo lilivyo neno la Mungu kwenye maisha ya mtu, linajua exactly pa kukaa, linajua nini cha kufanya. Pa kuponya, litaponya, pa kuuisha, litauisha, pa kusaidia, litasaidia pakutia nguvu itatia nguvu, pakukuchangamsha itakutangamsha haleluya! Neema ya Mungu ikutunze, neema ya Mungu ikusaidie, neema ya Mungu ikuhifadhi. Mimi pamoja na wewe, kesho saa tisa kamili usiku, tunaanza na watu wetu, wale watu wanaotuwazia mabaya. Biblia inasema tunaangusha kila ngome, tunaangusha kila mawazo, tunaangusha kila fikra. Kesho tunaanza, tuna moto hapa. Tunasema, Baba, katika jina la Yesu, kila anayeniwazia mimi Ipo siku nitatembea kwenye wheelchair okay, katika jina la Yesu atatembea yeye, Amen. kila anayeniwazia shamba hili nitaondoka, alichukua yeye, nitachukua ya kwake. Haleluya, shalomu, watu wa Mungu. Mungu aendelee kuwatunza na kuwahifadhi. Haleluya. Asante kwa kuwa pamoja na mimi kuanzia mwanzo mpaka mwisho wa ibada hii. Usiache kuomba, usiache kumtafuta Mungu. Na kama umebarikiwa na maneno haya, unaweza kutoa sadaka yako kupitia namba zifuatazo 0659687569, au 0753085789. Shalom.