Shalom mpendwa wa Bwana, this is Mama PT na leo na kukaribisha tena kulisikiliza neno la Mungu. Biblia inasema maneno yangu ni roho na uzima. Neno hili lina uwezo wa kufufua tumaini na kuleta faraja moyoni. Huenda upo kwenye dhoruba au mawingu mazito, lakini kuna neno la Mungu lililo hai linaloweza kutuliza mawimbi na kukuletea amani. Leo karibu. Maarifa ni nini? Maarifa ni kuwa na uelewa yes. kuwa na uelewa unaotokana na maarifa na taarifa juu ya jambo au kitu fulani. Nikasema mtu mwenye maarifa, nguvu yake wakati mwingine, kulingana na situation fulani, inaweza kuwa sawa sawa kabisa na maombi, sawa sawa kabisa. Na ndiyo maana mwombaji yoyote ambaye hana maarifa ya kutosha juu ya anachokiomba kuna hatari, baada ya muda kidogo sana atapumzika idara ya maombi. Watu wa Mungu, kuomba ni kazi, kuomba ni kazi sana, na ndiyo maana hapo <laughs> jana tulisoma kwenye Yohana mtakatifu sura ya kumi na saba mistari ya mwisho pale kidogo. Biblia inasema mm, lakini mimi sitaki kuwaombea kabisa, mimi siwaombei, ila nataka nitengeneze mekanizimu nyie wenyewe msogee kwa baba muombe. Kwa hiyo mtu wakati mwingine kuomba mwenyewe ni kazi, na ndiyo maana ni muhimu sana tunapoitana kwenye ibada zetu hizi za usiku, ukaamka pamoja na sisi walau tutakutia joto maana ukiwa peke yako unaweza ukaomba tu maelezo mawili matatu ukalala, au ukaomba Kiingereza ukajichanganya ukajilaani ukapumzika. Lakini mara nyingi inakuwa sawa sana na inatia moyo inatia, inatia nguvu pia. Tunapokuwa wengi namna hii inatusaidia. Haleluya! Maandiko yanasema hivi, msiache kukutanika kama ambavyo ni desturi ya watu wengine, kwa kadri mnavyoiangalia ile siku inakaribia. Kwa hiyo kwa kadri ambavyo siku ya mwisho inakaribia, ndivyo unavyotakiwa kukutanika na wenzio. Kwa hiyo, muombaji ambaye hana maarifa, muombaji ambaye hana taarifa sahihi za nini anakiombea au akiombee kitu gani, yaani aombaje ombaje, muombaji huyu anaweza kujikuta yuko mahali ambapo uh, uh, Chris Uh, ni, niwekee hisi yangu vizuri. Anaweza kujikuta mahali ambapo akawa hana matokeo ya anachokiomba. Kuomba ni kazi. Kwa hiyo jitahidi sana kwa kadri unavyoweza. Weka uh, msisitizo au nguvu kubwa sana kwenye maarifa. Maarifa yanakusaidia kuomba, maarifa yanakusaidia kuomba maombi ambayo ni sahihi. Haleluya! Kuomba ni kazi, ni kazi sana sana sana kuomba. Sasa hivi ni saa tisa usiku na unaona hapa, uh, ninaomba mtumishi wa Mungu aniongezee sababu ni joto. Kwa hiyo kuomba ni kazi, alafu ujikuta kwenye mazingira ambayo yanakuchochea wewe kulala. Kwao unajikuta mwisho wa siku huna unachoweza kufanya, mbaya zaidi uwe pia huna maarifa. Haleluya! Hosea sura ya 4 mstari wa, wa, wa sita. Biblia inatupeleka mahali pa kutaka sana kuyakusanya maarifa, ikitoa angalizo inasema hivi, endapo utajikuta huna maarifa, basi wewe upo karibu sana na kuangamia. Kuangamia mtu wa Mungu sio kama aliyowapata wale ndugu zetu uh, walioangukiwa eh, na, na jengo pale Kariakoo, mm -mm. Maarifa yanapokuwa yamepungua au hayapo kabisa kwenye maisha ya mtu, yanaleta kitu kinaitwa maangamizo. Na kuangamia mtu wa Mungu sio kuangukiwa na jengo au kifusi kwa mara moja kikakufunika. Mm -mm, hapana. Maangamizo ni jambo ambalo linakula wewe taratibu, linakutafuna tafuna taratibu, unakuwa hujui kama kuna kitu hakiko sawa maisha yako, lakini kuna kitu hakiko sawa. Inakuwa kama vile mchwa anavyokula meza, anavyokula kabati. Uh, taratibu, anamenya taratibu, kidogo kidogo, mpaka baada ya muda mrefu sana ukiangalia maisha yako na sa..., mbona nimekuwa mwombaji wa muda mrefu sana? Kuanzia mwaka huu umeanza, nimekuwa naamka na, na mamapiti, what's wrong with me? Mbona kama, uh, kuna vitu kwenye maisha yangu vipo kana kwamba siamki? kwa sababu ukweli ni kwamba lazima kuwe kuna tofauti kati ya anayeomba na asiyeomba. Haleluya! Amen! Lazima kuwe na tofauti. Kama hamna tofauti ya wewe na mtu ambaye amelala sahizi, basi hii shughuli tuiache, maanake haina maana. Kwa nini tuamke sahizi kama kesho yetu inafanana sawa sawa na watu ambao muda huu wamelala? Kwa hiyo kila wakati strive. Nikisema strive, na maanisha pambana, pambana. Wewe mwenyewe kila wakati jifanyie wewe mwenyewe personal evaluation hivi, naendeleaje tangia nimeanza kumsikiliza mama Piti Januari, sasa tunaenda miezi sita sasa takriban, naendeleaje? Sofa haya maombi haya, fanya we mwenyewe uh, evaluation. Tangia umeanza kunisikiliza, je, kuna vitu unaona unasaidika, vinabadilika, vina mabadiliko au uko pale pale? Kama uko pale pale, kuna tatizo. Kuna tatizo kwangu, labda nakuletea message <laughs> juu ya kiwango sana au wewe mwenyewe hufanyi jitihada binafsi? Kwa sababu chakula kinapowekwa mezani, nisikilize tu vizuri, mtu wa Mungu, chakula kinapowekwa mezani, wewe ndio unaamua ukitoe pale mezani uweke mdomoni, lakini pia una option baada ya chakula kufika mdomoni, ukatulia tu stafune. Ndio maana kuna wale watoto ambao Yaani, kula ni kazi, ni, ni project ndefu ya familia. Hujawahi kuwaona wale watoto ambao, wakati anakunywa uji, kila mtu anaacha kazi; wakuimba anaimba, wakucheza anacheza, wakufanya kituko anafanya, mradi tu mtoto ameze yale. Kwa hiyo mimi napolileta neno mbele yako wewe, kwa kuwa naamini ni mtu mzima, hmm? Umeamka mwenyewe kwa hiari yako ukasema, mi nataka nimsikilize mamchungaji usiku huu. Kwa hiyo mimi napolileta neno mbele yako, we mwenyewe unaamua, je yeah? nile nitafune na baada ya kutafuna, you know, mtu wa Mungu, unayo option ya kutema. Wao hujawahi kuwaona watoto ambao pamoja na kwamba kimekabwa kikawekewa uji, halafu kinawalia timing, kinamlia timing yule ambaye anamnyosha uji, kinamwangalia kikimwona anajikuna pua, kinamtemea ule uji kwa hiyo pale mtoto ameamua, usiseme mauji wa nini wauja. Mwanako anakusumbua, kunye uji, unaweka mkono huku, unakabana kanakosa oksijeni, unakatia uji, unakatia uji, kanaona kama mbona kama nataka kukata roho. Kwa hiyo kanatema ule uji. Kwa hiyo mtoto mwenyewe pale yuko kwenye, uh, kwenye posishen ya kuamua, maana kuna watoto wengine hukabi Eh, anakupa ishara zote kwamba mama fanya namna basi ninywe uji, naona muda umepita. Kwa hiyo wakati unaupoza ule uji mtoto anakuwa ameshafungua mdomo <gibu> ushai kukutana na watoto wa roho? No, sio wa roho, tusiwahukumu watoto wetu, wamelala ila, ushai kukutana na watoto ambao hamasa ya kula ipo juu. Kwa hiyo wakati wewe unapoza ule uji mtoto alishafungua mdomo, mpaka anamwambia mbe, fumba kwanza, uji hujapoa utaungua. Kwa hiyo anatulia, lakini pia ukifanya kama unamtania anakuwa ameshafumbua mdomo. Kwa hiyo kuna makundi mawili: kuna yule ambaye asumbui anakunywa na akishamaliza kunywa vizuri kabisa analala bila ya kusumbua, lakini kuna yule wa kwako kuja, anasumbua ukimpa na kutemea na kulala pia, ni vita, hakataki kulala. Usiku akalali, mchana akalali, hatujui nikaombaji au kachawi. Basi yani, yani, yani inakuwa ni ni changamoto. Kwa hiyo iko kwenye uamuzi wa mtoto ameze uji au ateme. Ndivyo nachokifanya hapa, na ndiyo maana Biblia inasema hivi, maandiko anasema hivi, mtu wa Mungu ampokeae nabii kwa kuwa ni nabii, atapata thawabu ya nabii. Leo naongea kitu very powerful. Leo nazungumza habari za addiction. Kwa hiyo kwanza unipokee mimi <laughs> break yourself, jipondeponde, usisemeana ilo tisheti hiso tisheti ni kwa sababu Una jicho lako la shari, unaamka usiku kuni chawiki, sawa sawa kwa sababu sawa, kiukweli kwamba uniwezi, nitakupiga kwa kombora moja, utashangaa una kiharusi. Lakini u, ukiwa unaniangalia mimi kwa jicho la upendo, utagundua ile shati ni jekundu, ukiwa ukiwa ni mtu wa upendo. Kwa hiyo Biblia inasema hivi, ampokeaye, nipe ile andiko, mtumishi wa Mungu ampokeaye nabii. Tuanzie hapo leo, ili unipokee kwanza mimi. Hmm? Kwa mfano, mtu wa Mungu mgeni amekuja nyumbani kwako. Haleluya. Bwana asifiwe. Watu wa Mungu tuko vizuri kabisa, eh? Yes. Tunasikika, eh? Yes. Safi. Kwa mfano, yes, subiri kidogo. Kwa mfano, mgeni amekuja nyumbani kwako. Then amekuja na kifurushi cha rambo. Hmm? Serikali imekataza rambo, lakini akaamua kuitafuta mifuko la rambo, ameweka ndizi na machungwa, akaja nyumbani kwako kwa, akagonga audi, akasema, ee, halo halo, shalom, jamani sio nimekuja kukusalimia. Unachotakiwa kufanya pale, kwanza unamkaribisha mgeni, unamwambia mgeni wangu, karibu. Halafu ukishamkaribisha mgeni, ndiyo unapokea alichokibeba. Haleluya. Itakuwa ni jambo la kushangaza mgeni anapokuja nyumbani kwako na kifurushi cha mahindi ya kuchemsha, wewe unasema hivi, shalom mgeni wangu, lakini mimi sikupendi sana, ila napenda hicho kifurushi. Hebu nipe kwanza hayo mahindi halafu naenda. Ah, unakuwa sio mkarimu. Matayo sura ya tano, Matayo sura ya kumi, Matayo sura ya kumi. Fungua pamoja na mimi mtu wa Mungu, Matayo sura ya kumi mstari, mstari wa arobaini na moja. Matayo sura ya kumi mstari wa arobaini na moja Kama una biblia yako hapo nyumbani fungua, lakini pia kama huna, basi tuandika ah, tu mahali, then pata nafasi ya kusoma tukisha maliza kipindi hiki, lakini I encourage you, na najua kwa sababu wewe ni mwanafunzi wangu mwaminifu wa kila siku, Biblia ulishanunua. Matayo sura ya kumi mstari wa arobaini na moja ampokeaye nabii kwa kuwa ni nabii atapata thawabu ya nabii naye ampokeaye mwenye haki kwa kuwa ni mwenye haki atapata thawabu ya mwenye haki. Kwa hiyo nipokee kwanza mimi yes, kama mtumishi wa Mungu itakuwa rahisi kupokea package niliyoibeba leo Amen. Lakini ukishaanza tu idara ya ukosoaji itakusumbua kupokea package niliyobeba kwa hiyo wewe nipokee tu, na kupokeaje? Ah, wala sitakurukia hapo kwenye screen, lakini moyo wako uvunje vunje, just break your ego Break vitu vyote unavyohisi, unajua, maana wakati mwingine tunashindwa kupokea kwa sababu tunahisi tunajua. Yani, kuna mtu ananisikiliza hapa alafu moyoni wake anasema angesoma na Wakolosai, nitafika huko, hilo la Matayo sio, sasa kuna hiyo nani Waefeso tatu kali sawa, lakini jibreki kana kwamba hujui maandiko kabisa, then hapo utakuwa umenipokea. Baada ya kunipokea mimi utaweza kupokea nilicho nacho utaweza kupokea nilicho kibeba. Ni ngumu sana kupokea mzigo wa mgeni kabla hujampokea mgeni mwenyewe. Kwa hiyo pokea kwanza. Kupokea kuna kufanya wewe utulie, usikilize na usijihusishe na mambo mengi yasiyokusaidia. Haleluya! Bwana asifiwe sana. Amen. So kitu mtu ambacho amekibeba, unampokea kwanza mtu. Bwana asifiwe leo. nataka nizungumze habari za addiction na jana nilianzia hapo. Mtumishi wa Mungu ameandika kitabu, na mimi kama ambavyo nimesema hivi, huwa mimi ninakuwa pamoja na nyie, ndugu zangu, si kwamba nimekwisha kufika, lakini sofa ziko hatua mbili tatu nimepiga, na uhakika wewe hujapiga bado, kwa sababu kweli ni kwamba, kwenye maarifa, anayejua anajua tu na ambaye hajui hajui tu. Na ndio maana wewe, kuna mambo yako ulikuwa unayafanya, let's say ukiwa form one, hukuwa unajua kabisa kwamba haya mambo ni shida au ni changamoto au yana madhara, lakini saa hizi ukijiangalia tu wewe mwenyewe unasema ah, yale yalikuwa ni mambo ya kitoto kuna mambo niliyafanya fomu moja kutoroka toroka kuruka ukuta nilikuwa, eh, unajua sasa hivi kuna mtu ni baba na ni mama, eh, ana familia na watoto, lakini ukimrudisha miaka kadha wa kadha nyuma, wakati yuko fomu moja fomu mbili, yeye ndio alikuwa anagombania bakuli la maharage pambana analalamika, ndio anaongoza migomo pale shule, tumechoka kula ugali, walau tule ubwabwa. Lakini sasa hivi ni mke ni mume wa mtu, lakini by that time kuna vitu alikuwa anaviona ni sawa. Kadri muda na siku zinavyozidi kwenda, kuna vitu najua kabisa mm -mm, ile haikuwa sawa, kila akikuwa sawa. Kwa hiyo kubali kwamba Kuanlen, kupunguza baadhi ya vitu unavyohisi unavyojua. Wakati mwingine tunaweza kuhisi kama tunajua mambo wakati hatujui. Kwa hiyo mimi kama ambavyo niko na nyie wakati wote, na mimi huwa napata nafasi pia ya kusoma vitabu vya mtumishi wa Mungu, na katika kitabu ambacho nilikuwa less interested, yani sijawahi kuchukua muda hmm. Lazima niwaambia ukweli, nyie ni watu wangu, na nikisikia siri hii imevuja ni wewe ni wewe kwa sababu ni mimi naongea na wewe hapo, tuko mimi na wewe tu hapa, mtu mbili. Kwa hiyo nikisikia jambo hili hata limemfikia mtumishi wa Mungu ni wewe, utakuwa unaniumbelelea. Kwa hiyo katika vitabu ambavyo nilikuwa huwezi kunikuta nimeshika ni hichi hapa kitabu, kwa sababu kwanza nilikuwa naona mimi sina addiction. Yani kwa sababu tumezoea addiction ni nini? Ngono, mapenzi uzinzi, kujihusisha na mambo ya sugua mwili na watu wengi sana, kuna mtu mmoja, wewe permanent una watu wengi. Na mimi nilikuwa najua addiction ni masturbation. Addiction labda ni wanaume, wanawake wengi. Addiction ni pombe, ni bangi, ni sigara, ni kweli kabisa. And then, siku moja tu nikafanya jambo ambalo nimetoka kushauri na wewe hapa la kujibreak myself, nikasema au sijui kwani humu ndani kumeandikwa nini sa hasa, kwa sababu nahisi kama mimi sina addiction, lakini hebu nipitie o oh, my friend. Nikakutana na jambo jingine kabisa ambalo, of course, sio kwamba masturbation, mambo ya mangono, mambo ya vitu kadha wa kadha sio addiction. Ni, ni zote hizo mtumishi wa Mungu ameziweka humu ndani, lakini kuna mahali zinaanzia na kuna mahali zipo sasa na kuna mahali zina limiti shughuli zetu zote tunazozifanya kwenye Amka na Mama Piti. Haleluya, amen. Na ndiyo maana Roho Mtakatifu ameweka msukumo ndani yangu, lazima tuzungumze hili swala, kwa sababu maombi yasiyokuwa na maarifa ni kama mtu anayepoteza muda. Na unajua kuomba ni kazi, nimekuambia. Na kama ikitokea hupati majibu ya maombi yako baada ya muda mchache sana, mi nawe tutaachana baada ya muda mchache sana. Mtu wa Mungu, ukimwona mtu yoyote amerudi nyuma kwenye mambo ya imani, mambo ya wokovu, wala usimhukumu, ni kazi <gibu> ni kuwa ni, ni ngumu sana kuwa kijana na kusema hivi, kuna baadhi ya mambo sifanyi. Kwa kuwa jana tumejifunza kwenye Zaburi ya hamsini na moja mstari wa kumi, tulisoma pale unifanyie, unifanyie, maana yake huwezi kufanya mwenyewe. Kwa hiyo ukimwona kijana yoyote sijui labda skrini yako inawezekana inanionyesha mimi ni mzee. Siwezi kujua kwa sababu simu zinatofautiana, ndugu zangu wa Tecno na Infinix. Kuna namna natokea pale umri umeenda, lakini kuna wengine ambao simu zao ni rafiki, huwa naonekana kama mdogo. Kwa mtoktana: hey, unaonekana mdogo, una watoto mm? Sina. Unao wewe? Haya. Kwa hiyo uh, ina limit, yani kuna taarifa kama una zina kulimit. kwa hiyo ukikutana na kijana yoyote ame backslide yani amerudi ya nyuma kwenye habari za wokovu, punguza maoni, muelewe. Sisemi kwamba uh, wote tubaksai turudi, lakini mm -mm, ni kazi, ni kazi sana kuwa kijana, alafu Mungu akusaidie, ni kazi sana ni kazi sana, kwa sababu sio tu ya mwili wako kutaka mambo ya mwili mm -mm. hata influence, kwa sababu wengi wetu sisi, mm, nisikilize tu mtu wa Mungu, naelekea sehemu nzuri sana. Tunaishi uh, na watu ambao uh, wanatushauri direct au indirect. kuna tabia na baadhi ya mambo tunafanya kwa sababu ya watu wanaotushauri. Kwa wakati mwingine, pressure inakuwa kubwa sana wakati mwingine presha yako we mwenyewe ndani, wakati mwingine presha ya kule nje inakusaidia we mwenyewe kufanya baadhi ya maamuzi. Kuna mtu alikuwa hata hajawahi kuamka ku na mapiti kabisa. Kuna mtu leo ananisikiliza kwa mara ya kwanza mission for six, lakini nikwambie, kuna mtu amemshauri direct au indirect. Nikisema direct ni wale ambao anafanya moja kwa moja, jamani, kuna maombi usiku saa tisa, amka, kama utaki lala, hao ni wale direct. Halafu kuna wale indirect ambao they normally share testimonies. Nilikuwa sijui jambo fulani mama kafundisha limenisaidia, haleluya! Kwa hiyo kama vijana, changamoto ya addiction ni kubwa. So wakati nasoma, uh, nilikuwa nasoma nikiwa tayari kichwa changu kinahisi kinajua, kwa sababu nimekariri kama ambavyo umekariri. Ukiona addiction unafikiri hivi addiction ni mambo ya ngono, sigara, bangi, sio masturbation, na umbea na vitu kama hivyo. No, vyote hivyo pia sio kwamba sio addiction, lakini kuna mahali vinaanzia na hapa mahali panapoanzia ndiyo pana limit shughuli zetu zote zaamka. Na mamapitii, kuomba ni kazi. Kwa hiyo lazima tuombe tukiwa tunakusudia, tuna mlengo, tuna malengo ya kupata majibu. Haleluya! kuomba bila kupata majibu kunamfanya mwombaji achoke, na mtu yoyote ambaye anachoka akiendelea, kadri muda unavyozidi kwenda, akaendelea kuchoka sana, anaacha kazi anayoifanya. Anasema, ngoja nipumzike kidogo. Kwa hiyo, ukiwa unaomba then maombi haya yasipokuletea matokeo, utaacha, utasema ngoja nipumzike kidogo. Kwa hiyo, ukimwona mtu amerudi nyuma, amerudi nyuma kwenye mambo ya imani, mwelewe labda alikuwa anaomba kweli na hajapata matokeo. Hata ningekuwa mimi leo niko hapa kwa sababu nimemwomba Mungu na nimeona yale ambayo ananisaidia kufanya. Bwana asifiwe, haleluya. Maombi bila maarifa yanaleta stress. Stress inatokea wapi? Inakuwa kama mtu anayepapasa, unakuwa kama mtu unayebahatisha. Mtu anayeijua njia habatishi. anajua kabisa hii ni njia ya kutoka Mlimani City kwenda Msasani kwao, unapita hapa. Ni tofauti na mtu ambaye hajui kabisa, ila anasema hivi, Baba katika jina la Yesu natoka Mlimani City hapa, naenda Ustabei au naenda Msasani, nisaidie tu mimi njia, sijui. Ni watu wawili tofauti. Bwana asifiwe sana, haleluya, haleluya. Kwa nini watu wanakuwa na addiction? Huwezi yes, ku, ku, kutibiwa ugonjwa ukapona kabisa, kabla hatujajua unaumwa nini ndio maana hata ukifika kwa wataalamu wa afya, hata kama ni mganga wa kienyeji, ni wachache ambao ukifika anakuvamia ah -ah. Wengine anakusikiliza kwanza. Tena kuna wale ambao wanakuambia, kwani we unatakaje? Kwa hiyo tukifika kwenye nyumba za afya eh? kwa wataalamu wa mambo ya afya, kabla hajakuambia kunywa panadol mbili ta oh, ukikutana tu na daktari, anakuangalia anakwambia, wewe mm, kwa huu ufupi mm, nafikiri azuma Ah, kwa hili tumbo dada, hili tumbo nafikiri fine gani pata fine gani mbili metakelfin tatu. Hakuna daktari wa hivyo, hakuna kabisa. Kila daktari hata kama ukifika, unalia naumbe nipanado naumbeni panado nina uti, unakuambia umejuaje kama una uti Kaa kwanza hapa, jina nani? anaitwa Monalisa Monalisa. Nani ndio jina la baba, anataja pale na la bebi wake. Wanamwambia sio la bebi, taja jina la mzazi. Daktari anaandika pale, mhm, mm-hmm. Umri wako, anataja pale umri <laughs> ehe, tuambie dada Mona, unajisikiaje? Ah, kuna kichomi huku. Daktari anaandika kingine. Ah, nikiwa najisaidia, anaandika mhm, mm, haja ndogo inatoka kubwa kubwa, inatoka ndogo, anaandika pale. Aha, okay sawa. Kwa uzoefu wangu naona kama hizi dalili ni kichaa, lakini acha nikupime, acha <laughs> nikupime ili nikuridhishe, ili mimi kama daktari nijiridhishe, lakini pia tuone ni kweli unaumwa. Ni ngumu sana mtu wa Mungu kuweza kutritiwa ugonjwa ambao watu hawajui unaumwa nini. Kabla ya kusema hivi, acha masturbation, acha umbea, acha wizi huo, tabia mbaya, kweli kwa nini unajihusisha na mambo ya jinsia moja? Shida ni nini mwanangu? Kabla hujamuuliza mtoto wako maswali yote haya, jiulize why, kwa nini huyu mtu anafanya masturbation. Mi nikuwa nashangaa yaani, katika jambo ambalo, Dar es Salaam, mnanishangaza mpaka leo bado naendelea kushangaa, kabla sijarudi kijijini, ni kwamba nikiwakuta watu wawili jinsia moja wanafanya mambo ambao walitakiwa wafanye watu wa jinsia, yani nashangaa, nasema hii hawa wanafanyaje? Yaani nashangaa. Usianze kunishangaa, usishangaa, hapa ni mjini, mambo ya kawaida wewe. Nashangaa, kwa hiyo daktari anakusikiliza. Kwa hiyo mimi nilivyokipitia hichi kitabu nikasema mm -mm, kabla sijarukia huku, kwa nini masturbation? Kwa nini bangi? Kwa nini watu wana addiction kwa nini mtu anaamua kwa hiari yake eh? dunia ilivyojaa hivi wanaume na wanawake, eti anafunga mlango peke yake alafu anafanya self service. Anamaliza sabuni bule ka kila siku jamani sabuni imeisha mama na, naomba omo nyingine. Oh, lakini nilitoa juzi, shida ni nini? kumbe kazi ya sabuni eh? au akiingia washroom atoki mpaka tunagonga kaka, toka, tuko wengi hapa, nyumba hiyo ya kupanga, tunaomba utupishe na sisi tuoge. Kumbe kule ndani ana shughuli kadha wa kadha. Kabla moyo wangu haujaanza kuuma kwa sababu kwa kweli mi nilikuwa nashangaa yes. Siku moja tulisafiri, tulisafiri napitii, tukaenda Afrika Kusini, akaniambia sasa, huku ukileta kushangaa unafungwa kwa sababu huku katika watu watatu wanne ni ladies and gentlemen. Kwa hiyo tumeingia kwenye mall na shangaa, wakaka wa kiume wanansalimia hai hai hai. Pitia akaniambia tulia hizo hukumu zako, rudisha tu Bongo. Hapa ukimshangaa if you stare, yani hata ukimwangalia tu kama una, una msuspect mtu anajihusisha na, na, na mambo ya namna hiyo, huku ni kazi dada, nitakuacha mi nikajua utani, kwa sababu alianza kunipa hiyo semina. Tunatoka hotelini, akaniambia kule tunakoenda, na South Africa ujue, wanaishi kama Marekani. So basi tukaingia kwenye mall. Kwa hiyo ulienda kwenye mall hiyo, hmm? ah, wewe unawazaje? oh, yani mimi niende Afrika Kusini niende sokoni? No, tukaingia kwenye mall <laughs> tulivyoingia kwenye mall nikawa na shangaa kila nikipita hatua mbili nakutana na watu ambao mi nilijua ni kama vijana wa kiume lakini naona wamelegea sana. Sasa sikujua tatizo ni nini hasa, lakini staili yao ya kunisalimia wana ah, nikaambia pitia. Hapana, hapana, hapana, kwanza nirudi mahali nitafakari, tupate sehemu nikae, nataka na kutafakari. Nikakaa, nikaweka mkono kwen... wakati nimeweka ule mkono kwenye shavu, muhudumu aliyekuja kunihudumia pale KFC, nikamwangalia nikasema wewe, kati ka jina la Yesu potea, nitakulaani, kwa sababu ana ndevu, lakini pia ametinda nyusi, lakini pia wakati anaongea anachezesha mwili wote. Sasa huwa inanishangaza mtoto wa kiume akiongea akaanza kutingisha mwili, yaani inakuwa changamoto. Unapokuwa mtoto wa kiume, tulia, toa sauti tukusikie, usitingishe mwili wote. So nikashangaa, pitia akaniambia na kuonya huku, hawa watu wana haki kama mheshimiwa rais. Ukiendelea kushangaa huku, utafungwa nitakuacha. Nikasema basi, acha nijitahidi kujifanya kama nawaelewa. Kwa hiyo wakati nimeweka pale mkono, alivyofika aniagize kinywaji, sijui ni, uh, niagize pale kinywaji na chakula, nikasikia ghafla nimeshiba. Na ni na na wana akanibembeleza, wanabembeleza kama wanawake, wana you can eat a little bit, naakanbembeaabembeea <laughs> Anaungiaje yani, moyo wangu unaumia, unaumia, yani unaumia nikiona wale watu. I don't know kama ni mimi au nawee tu. Unacheka kwa sababu hujui ufanyaje, lakini naumia yani nikienda kwenye familia za watu. Siku moja tukaenda hapa hapa Dar es Salaam, tukaenda na baba mahali eh, mheshimiwa kabisa, mheshimiwa wa msingi ah. Tukaenda pale kuombea jambo lake, festival ametoka anakucha zangu utani, lakini ni kijana wa kiume anasema, hai mama pitia, i love watching you. Anaongea mtu wa kiume huko, anarudi nyuma, alafu anakucha hizo ma... zako unazitafuna, unazitafuna mtoto wake, unatafuna vikucha vimeisha. Yule jamaa alikuwa ametengeneza, amejilemba, ame wewe unajipaka paka tu dudaau ya nakimbia yaani, ilikuwa sasa. Nikajiuliza nguo alizovaa ka kama ladies, ah, kama gentleman. Pitia kanikanyaga ti, yani akinipa signal kwamba nitulie, so yale mambo yakaanza kunisumbua. Yalivyonisumbua nikaki so, embo leo nipitie hichi kitabu, then nikaanza kukipitia hichi kitabu mwezi huu wote watano nimepita, dealing with addiction. Wakati huo nikawa nasoma pia Zaburi na Mithali, nikajua jambo kubwa sana ambalo nililianza jana. Na ndiyo maana, mtu wa Mungu, nivumilie tu unavyokupa uh, utangulizi huu, ili utufikishe mahali, kabla hujamhukumu mtu. Kwa nini anafanya hivi? Kwa nini anajihusisha na haya mambo? Kwa nini anafanya hivi vitu? mm -mm. Hawa watu kuna kitu hawana, na ukijiangalia mtu wa Mungu, hata wewe somewhere somehow una addiction ni vile tu ya kwako, aidha hujui kama unayo au unapambana nayo kimya kimya. Ukija kanisani, ah, mwenyewe watu hawajui kabisa mambo unayoendelea nayo, unajifurahisha un, kwa Bwana sawa na wenzio, lakini we mwenyewe ukikaa nasa, mm -mm. hii tabia ninayo sio sawa Yaani, sikupaswa kabisa kabla mtu mwingine yoyote hajakuhukumu. Biblia inasema hivi, roho zetu sisi zinatakiwa zishuhudie pamoja na roho wa Mungu ya kwamba sisi ni wana wa Mungu. Kwa hiyo haitakiwi kwanza mtu yoyote nje akwambie. mm -mm, we mwenyewe ukijiangalia, unajua. Hapana, kuna kitu hakiko sawa. Then katikati ya kusoma kitabu cha mtumishi wa Mungu, ndio jana nikaanzia hapo sasa. Nikasema "Mhm, mm, jana tukapita mahali tukasema kitu kinaitwa furaha furaha timilifu. Yohana sura ya kumi na mstari wa 24 Biblia inasema hivi, hata sasa hamkuomba neno kwa jina langu, ombeni nanyi mtapata, furaha yenu iwe timilifu. Aha, baada ya kujua hilo jambo basi, kipengele cha mimi kuwashangaa watu wa namna hiyo na namna zingine kikakoma hapo kila nikiwaangalia. Sasa nimetoka kwenye levo ya kuwashangaa, nipo kwenye levo ya kuwahurumia sasa, kwa sababu tu sio maombi atakayowasaidia, mm -mm. There is something else sawa. Siwezi kusema kwamba sio ha hakuna demons hapo, mm -mm. Hata demons zenyewe zinaingia vizuri kwa mtu ambaye hana maarifa, zinafanya kazi vizuri sana kwa mtu ambaye ana taarifa. Ni kama vile kupotea njia, yani lazima upotee tu kama hujui unapoenda, lazima utapotea lakini angalau ukiwa una ka awareness fulani kidogo kwamba kuna mahali naelekea, hupotei. Katikati ya kutafuta furaha watu wanageuka vituko. Haleluya, haleluya. Tuanzie hapo leo, katikati ya kuitafuta furaha watu wanageuka vituko. Kuna watu walikuwa wema sana, wema, watu wazuri tu kwenye jamii, mpaka alipokosa furaha akageuka, anakuwa mtu mbaya na kuna mtu alikuwa mtu mbaya kabisa ana tabia zisizofaa mpaka furaha ilipoingia ndani yake akageuka akawa mtu mwema biblia inatuambia hapa kwenye yohana sura ya kumi na sita mstari wa ishirini na nne biblia inasema hivi hata sasa hamkuomba neno kwa jina langu ombeni nanyi mtapata kwa hiyo kuna kitu kina shida hapa anasema hivi ombeni nanyi mtapata furaha yenu iwe timilifu. Kwa hiyo kuna kitu kinaitwa furaha koma, halafu kuna kitu kinaitwa furaha timilifu. Ni vitu viwili tofauti, furaha iliyotimia na furaha ambayo haijatimia. Haleluya! Na jana nikaanzia hapo nikasema hivi, mm, usichanganye mambo. Kuna kitu kinaitwa joy Eh, najaribu kupata neno la Kiswahili, tusaidiane. Inakuwa changamoto kidogo, kwa sababu ukisoma kwenye maandiko, unakuta kote neno furaha na amani vimetumika kana kwamba ni kitu kimoja, lakini kama umesogea tu mpaka la tatu, mitu la tatu tu, joy na happiness ni vitu viwili tofauti. Joy ni kitu cha ndani, yani an expression something within joy, lakini kuna kitu kinaitwa happiness. You are just happy. Happiness na joy ni vitu viwili tofauti. Kuna mtu anakuwa amenyamaza. Ametulia tu, hajanuna ila amenyamaza, ametulia tu. Nani yuko joyful? Ila kwa nje unaweza kuhisi hana furaha, na kuna mtu mwingine kwa nje eh, wale wanaocheza mwisho wa mwezi, karibu kanisani Jumapili, bwana akushangaze kama hujawahi kuona watu wanavyomsifu Mungu, wadogo zake na Mfalme Daudi wapo kanisani, watakavyokuwa wanacheza, wanacheza mastaili ya Kongo, wanacheza vitu, wanacheza hatari. Kwa nini? Kwa sababu leo ni tarehe 28. Yes, leo ni tarehe 28. Mishahara imeingia, kwa hiyo anayo sababu za kumsifu Bwana maishani mwake, hata kama huo wimbo hawaimbishi kule praise. Yeye moyoni mwake anasema hivi, ninayo sababu ya kumsifu Bwana, maisha amenitendea, anakuja na majani ya mtende ibadani wakati pasa anasema hivi, punga mkono wako juu. yeye yeah, anajani kwa rezima imeisha, tumekusha mpaka majivu tukayafuta, tulibeba mtende tukaurudisha. yeye yeah, anao huu mtende wake, ni maalum kwa ajili ya kumshangilia Bwana. hata pointi, si pointi, tunakuelewa pitii, tunakuelewa, lusha lungu langu hilo, yaani maujinga ibadani. we call it happiness outward expression. Happiness expression is very yaani, ni jambo la Short-lived. Ni jambo la muda mfupi sana na lina sababu za nje za kibinadamu. Let's say, mtu wako kakutumia message, mamchungaji, wewe waga, una wapi? Na hata mimi nisikudanganye, kila napoona message imeanza hivi xyz 005wk imethibitishwa, ha, huwa namsifu Mungu, ninayasa nacheza sana <laughs> ha, wengine mnasema Mama pitia mamapitiachezagi ibadani unioni kila meseji inapoingia meandikwa imethibitishwa ah! na nawabuswe Mpesa hawanioni, Tigo Pesa nambariki, na mpaka meneja wa Airtel Money abarikiwe, asifukuzwe kazi. Happiness, kwa hiyo mamchungaji, huwa huna momenti za happiness. Ninazo nyingi tu, kwa sababu mimi ni nani? Mimi ni mwanadamu kama wewe. Kwa hiyo joy it is something within, lakini happiness it is something without An outward expression, mambo ya nje yanayompa mtu anayohisi kama ni raha. Na nikwambie mtu wa Mungu, hata kufanya zinaa kwa, yani, kwa wakati huo ni raha, watu wasingekuwa wanafanya na wewe unajua. Wakati huo, huo unasikia uchungu em, tutulie hapo kidogo. Ukiwa unachangamsha mwili wako, ua tusitumie neno zinaa, utaona na kuhukumu, nimeamka usiku watu wanazungumza zinaa okay. Sio zinaa, changamsha mwili ukiwa unafanya lile tukio unajisikiaje, mtu wa Mungu? Sema ukweli, tuko mimi na wewe tu hapa, wala habari hii hatutamwambia mtu yoyote. Ni raha. Watu wanaongea maneno mengi, wanatoa ahadi mbalimbali, I will marry you. Muongo, ngoja amalize. I will marry you, you are my one and only. Wengine wanatoa ahadi, I will build a mansion for you, okay Anakuahidi vitu vingi wakati mnachangamsha. Usimsikilize kijana ambaye hamjaoana naye na unafanya naye changamsha mwili kwa sababu za upumbavu wako mwenyewe. Akikuahidi kitu pale, anakudanganya mauongo, I will buy for you sijui nini, I will take you to Dubai sijui nini. Ndio maana baadaye ukimwambia hivi, lakini George, si uliniambia utanipeleka Dubai? Anasema mimi nini? au Dubai vijijini, we nilikwambia Dubai kabisa? Why? Kwa sababu by that time unapokuwa unafanya lile tukio unasikia raha, na ndio maana uh, Musa akasema jamani, mm -mm, sio kwamba hakuna raha katika dhambi lakini, mm -mm, kwa nini nitende hili jambo linipe raha ya kitambo. Maana yake happiness inakupa raha mtu, utasikudanganya walevi. Walevi wasingekuwa wanaendelea kunywa pombe kama zisingekuwa tamu. Kwa wakati huo ni wetu nasema, mbona chungu au ah, umechelewa kuja mjini. Wao kwa wakati huo wanaona ni tamu. Mambo ya changamsha mwili, ukiwa unayafanya kwa wakati huo, unaona kama ni mazuri. Hata ukiwa unafanya umbea, wakati ule unasema habari za umbea, unasikia raha mpaka ufike muda wa kusutwa ndo changamoto. <laughs> <Woo! laughs> Haleluya, naongea vitu vya msingi sana, we nisikilize tu kwa sikio la upendo, kwa sababu ukibezi mambo yako kwenye happiness utaishia kwenye addiction, kwa sababu kila mtu ambaye yuko addicted leo alikuwa anautafuta upendo mahali Hakuna mtu anayependa kujiharibia, mm -mm, kwa sababu wakati unaichukua ile glasi na ile bia unakunywa, deep down in your heart kitu kinakwambia. Roho Mtakatifu huwa ana tabia ya kutoa alarms, unaiona kabisa alama nyekundu kwamba this is wrong, lakini inabidi ninywe ili nijisikie vizuri kwa wakati huu. Kwa hiyo happiness, katikati ya kutafuta amani na furaha, Biblia inasema hivi: ombeni Yohana kumi na sita mstari wa 24 hata sasa hamkuomba neno kwa jina langu, ombeni nanyi mtapata, furaha yenu iwe timilifu. Watu wana njia zao, mtu wa Mungu nikisema watu, na ndio maana anasema hivi, nipokee mimi kama nilivyo, kwa sababu hata kama sijaishi miaka, ila kuna mahali nimepita. Hata mimi nilikuwa kama wewe. Kwa namna gani? nilikuwa nawaza kabla sijaa na vitu nilivyo navyo, nilikuwa nawaza kwenye akili yangu, siku ambayo mimi nitaolewa <tos> <tos> <tos> itakuwa ni jambo teule. Nikaolewa mtu wa Mungu, na mimi nimeolewa nikiwa mdogo sana. Si wewe hapo mtu mzima una miaka sasa hivi ishirini na tisa bado uko nyumbani, bado wanakuamsha amka, si amke na usingizi. Mimi nimeolewa nikiwa na miaka ishirini na moja, ishirini na moja. Mke wa mtu. Kwa nini kutaka mambo ya watu wazima furaha? Tafuta furaha kwao. Unahisi kama siku nikipata mwanaume akaniambia hivi i love you, yaani kuna mtu neno i love you ni neno kubwa sana. Juzi pitia alikuwa ananiambia kitu so strange, nyumbani akaniambia hivi, watoto hapa nyumbani. Hey, I hope mtu wa Mungu unanisikiliza vizuri. Hata kama sisi kama wazazi wa leo, kuna mahali tumekosea, kuna mahali hatujafanya sawa, Mungu atusaidie ili angalau watoto wetu wasipite njia tulizopita sisi. Juzi pitia alikuwa ananiambia hivi, watoto hapa nyumbani wanatakiwa kupewa kila kitu wanatakiwa kupewa amani, wanatakiwa kupewa furaha, wanatakiwa kupewa fedha, wanatakiwa kuona kila kitu hapa nyumbani. Yesu wampate hapa nyumbani, ibada, wapate chakula kizuri, wapate kiasi, kwamba mtoto akitoka hapa akaenda nje, let's say yupo kwenye mahusiano, yani moyoni mwake anajiambia kabisa, nipo na huyu mwanaume sio kwa sababu ya kitu, hapa tunatimiza andiko ya kwamba nisikae peke yangu, sasa umri umeenda, niwe na mtu wangu, tutengeneze uzao wa Kimungu. Lakini sio kwamba ni oe na kuolewa kwa sababu kuna kitu nina miss at home, si unanielewa? Mtu wa Mungu, huo ndio mwanzo wa addiction. kuna vitu tunavikosa na ndiyo maana kuna mtu ukimwambia neno I love you, ni neno kubwa, ni neno kubwa sana. Ah, pitia naniambia several times, ukimwambia mdada I love you anatengeneza my illusions. Ndio maana wengi wetu sisi hapa tumeingia kwenye mahusiano ambao jamaa alikuwa anatania tu. The man wasn't even serious. Do you know, asilimia kubwa ya mahusiano wa dada ndo wako mioyo ina njaa njaa ya kuambiwa we mzuri, njaa ya kuambiwa umependeza. Yani nyumbani neno I love you nyumbani, unajai kusikia baba yako mkali, mama yako mkali, hata kukumbatiana nyie kwenu ni vita. kwa yani kwanza mzazi wako ukuta aliokoka vile zamani, hata kukumbatiana pia ni zambi. Yani anaona kama akimkumbatia binti yake atakuwa ndo amezini naye. Kwa hiyo mtoto anakuwa la kwanza, la pili, la tatu, hajui maana ya hug, hajui maana ya kisses. Mama mkali, asubuhi, vitoto vikali, walimu Fika shuleni, huna kosa, anakwambia umechelewa, fimbo tatu. Kwa hiyo mtoto ameishi kwenye atmosphere ambayo kuanzia anasoma vidudu mpaka anamaliza form 6 hajawahi kukumbatiwa kabisa, like a normal normal hug. Ndio maana normalize hugging your kids at home, normalize kumbatia watoto wako, kiss them, bless them pray for them, mambo ya kawaida. Ndivyo tutakavyoweza kuanza kupunguza addiction, kwa sababu watu wanaingia mahali eh, mambo ya kutisha, kwa sababu mioyo iko wazi, wanaona kama kuna kitu hakijakaa sawa, na anaamini anaamini kwenye happiness zaidi kuliko kwenye joy. Kwa mtu akikwambia hivi, I miss you, wewe hujawai kuona, kuna mameseji ya ex wako yule unayo mpaka leo una vitu alikuambia unafutaga, nyingine tu, akisema mbona kama una matege unafuta, akikwambia mbona masikio leo maherenu, wewe ujapendeza, unafuta. Lakini zote alizokwambia you, hata kama ume mbloku, umezi screenshot mahali umezi, umeziweka akaivu kujikumbusha upumbavu. mioyo ina njaa imioyo ina njaa ya kutoa vitu kutoka nje kuvileta ndani. Mchezo ambao kama unanisikiliza mimi siku zote na ukataa, nimejifunza hardly hardly hardly, yaani naongea kwa uchungu kweli, nimejifunza, nimejifunza hardly kwa sababu, wakati mwingine ili uweze kuwa mwalimu mzuri, lazima kwanza mitihani mingi ufanye wewe mwenyewe, ili ukimwambia mtu acha manake ujue acha, manake nini? Kwao unatoka kwenye nyumba ambayo baba mkali, mama mkali, mjomba mkali, shangazi mkali, shuleni kwenye walimu wakali, maisha makali, mitihani migumu. Kwa hiyo ukifika mahali ndo chuo, mwaka wa kwanza, ukiambiwa neno I love you kwako ni neno kubwa. Kuna mtu message zile za aimisi wa meboldi, ka print, kafanya lamination, anaangalia ni wewe tu, unacheka kwa sababu umezizoea, una mabwana wengi Muna wanaume wengi kiasi kwamba yani, haileti yani haina uzito tena, lakini kuna mtu neno, I love you ni nene, na ndio maana if you don't mean it usiwaambie watu, kama humaanishi, kwa dada wa watu, kwa kaka wa watu, usiwaambie, usiwaambie watu usiwaambie watu neno I love you, kwa sababu kuna mwingine hajawahi kulisikia, ndiyo kwanza analisikia kwako. Do you know mtu wa Mungu, ndoa au mahusiano inaweza ikakutoa chini sana ikakuweka juu sana. Kiuelewa hapa tu kwenye mind kuna maneno mtu akikwambia unajiona, we sio mwanadamu wa kawaida. Niliolewaje mi na miaka ishirini na moja? kuna mtu aliniambia mimi ni mzuri kuliko watu wote. Kwa hiyo kuna maneno kijana wa kiume anamweleza dada wa watu, na ndio maana mtu wa Mungu bibi anasema, apandacho mtu ndicho atakachokivuna kama humaanishi neno unalowaambia, don't tell them, unawawekea trauma unnecessary, kwa sababu kuna wengine neno I love you ni zito, ni kubwa. Na nikuambie mahusiano ndoa Mungu anisaidie nisikae hapo sana, sipendi mambo ya mahusiano. Yanamtoa mtu kwenye levo ya chini sana, yanampandisha juu sana au yana uwezo wa kumtoa juu sana akamshusha chini sana. Do you know? Yule yule aliyekuwa anakuita my queen, kesho akikwambia Mungu wa wewe amekuharibu kabisa, huamini macho yako. Kama nilikuwa queen, mimi sio queen of Sheba, queen wa hapo Tabata, nilikuwa queen, ghafla nimekuwa dog Mbona kama mbona kama ni, ni mbona kama ni Misri na Israel? Mbona mbali sana mwendo wa miaka mia nne jangwani. Shida nini kutafuta furaha kutoka nje? Mlishe mtu wako wa ndani. Haleluya. Biblia inasema hata sasa nyie hamjaomba mtu anayeomba, Yohana eh, sura ya 16 mstari wa 24, hata sasa hamkuomba neno kwa jina langu, ombeni nanyi mtapata furaha yenu iwe timilifu. Kila mwombaji ana furaha. Kwa nini tunaomba hatupati? We are not happy, we we are not joyful. Unaomba out of happiness na happiness ni kama mudi mudi, kuna kupwa na kujaa kuna wakati yule yule kumbia, I love you huyo, kuna saa I hate you. Kwa hiyo akikwambia hayo maneno yana muombaji. Mwombaji, kwa hiyo mwombaji anatakiwa na, mwombaji anatakiwa kuwa na joy sana kuliko happiness. Hallelujah. Amen. Hallelujah. Amen. Kwa nini kuomba ni kazi, maa mchungaji na atupokee yes, kwa sababu sisi ni waombaji ambao furaha ndani sio timilifu ipo lakini sio timilifu. Kwa hiyo tunaomba, hatupati. Nimeweka hapa maandiko wazi, hata sasa, mstari wa 24. Sijui kwa nini nakaa hapo sana. Mungu nisaidie tena. Uh, hata sasa hamkuomba neno kwa jina langu, ombeni, ombeni <gurra> nanyi mtapata, furaha yenu iwe timilifu. Mwombaji mwenye stress ni mwombaji ambaye hana furaha maidia, amka na mama pitii zitaleta maana sana, kama if you are joyful person utapata majibu. If you are joyful, sizungumzii happiness. My dear, happiness zinakuja na kuondoka, na happiness ukiziendekeza zinakupeleka kwenye addiction. Kuna baadhi ya vitu kama hujavipata, yes, unaweza ukahisi kama hayo ndiyo maisha. Hata mimi nilikuwa hivyo. Juzi mtoto wangu wa kwanza akaniambia hivi, mama, kwa nini sina picha nikiwa mdogo kama za za za second born. Second born wangu nina picha yani, tangia hospitali kwanza, na picha za kwanza na tumbo. Hey, mama tupe tumbo langu likusaidia nini? Ila nina picha mimi tangia mja mzito, unapataga mimba eh. Hey, wanini nisipate? Nina watoto watatu, wao ulifikiri nimewatoa wapisa manga? Lakini kwa hiyo nina nina picha za second born wangu tangia nina tumbo na mimi nikiwa mjamzito ni hatari. Hapa unavyoniona nakuwa mara nne au mara tano kwao, nilikuwa pande la mtu, hatari, yaani kitembea hivi, pitia nasema Yesu wangu, shida ni nini dada? Kuna, lakini pia tumbo huwa kubwa sana. Picha hizo ninazo, nitakuonesha siku tu, sikuecha hivyo, siku nitakuita mimi na wewe, nitakuonesha. Then nina picha zake uh, ndo nimetoka kujifungua katutu kadogo kakubwa, kanatambaa, kanaongea, birthday ya mwaka mmoja, mpaka leo ana miaka saba, zote mimi nazo fesbangu. Akaniambia, mbona mimi picha zangu zinaanzia nikiwa la kwanza. Nikamwambia hivi, wakati ninashujishughulisha mwili nikakupata wewe, nilikuwa sina smartphone, nilikuwa na simu fupi hivi kama maisha kafupi hivi, kwa hiyo ilikuwa haiwezekani mimi kupiga picha, kwa hiyo Uh, nimeongea hivyo kwa sababu wakati mwingine ninaongea nina hapa mtu ananipa feedback ha, kwa sababu e yeah, anavyo no, no, no, no. Hata mimi kuna kipindi ilikuwa kuwa, kuwa na smartphone ni ndoto. nami nilikuwa na wish yes Facebook yangu ananiambia na mbona mimi picha za utoto sina, nikamwambia, huwezi kuwa nazo kwa sababu wewe ulivyokuwa unaanza standard 1 ndio nilibahatika kupata Tekno, kwa hiyo picha zote za mwanangu wa kwanza zinaanzia akiwa darasa la kwanza kwa sababu kuanzia yupo la kwanza kushuka chini, nilikuwa sina smartphone, kwa hiyo nilikuwa siwezi kupiga picha. Kwa hiyo once in a while, kuwa na simu kama hii ilikuwa ni ndoto, kama ambavyo wewe uko hapo una vitu vya kawaida ambavyo mimi kwa sasa hivi naona ni kawaida kwangu. Mimi naona vitu vya kawaida, siwezi kumwambia Mungu naomba simu, haiwezekani, wala kumwambia Mungu naomba nyumba, naomba gari, haiwezekani, wala nguo za kuvaa, haiwezekani. Ni, ni, ni, ni umbali tu wa mimi nilipo na kupicha kuvaa basi kwa hiyo kama mtu huna baadhi ya vitu na kuna baadhi ya taarifa huna kwa wakati huo, unaweza kuhisi vitu ni vitu vya msingi sana. Yaani, ukiambiwa gari unatengeneza mailusion, unasema hivi siku mimi nikipata gari nitakuwa na raha sana sana. Nimechoka kupanda mwendokasi kila siku nakaa na nakuta e, siti zote zimeisha, mi nashikilia tu bomba. Na kuna mwendokasi huo unatoka huko Bunju mpaka Pugu, imagine umeshikilia bomba. Kwa hiyo mtu ukiwa kwenye mwendokasi, ukiwa kwenye haisi, ukiwa kwenye daladala, ukiwa kwenye bodaboda, niamini mimi, watu wengi walio kwenye bodaboda, bajaji, haisi na, na mwendokasi wanahisi kwamba watu ambao wanaenda na magari wanaraha sana. Unakuta mtu yuko ndani ya gari anafuta machozi analia, kuna vitu vinamliza ndani ya gari. Ndani ya gari wamekaa mke na mume, hawaongei, wamenuna, hawana stori mambo yao ni mafupi mafupi hivi, shalom kama wanasalimiana, shalom. Sasa sijajua wewe na huyo mtu wako wana, wao mnasalimiana au unapoanzia tu katikati, umeamka, haya, twende. Kwa hiyo unawakuta watu wako ndani ya gari, wewe una, wewe unasema hivi, nikipata mimi hali ya nyeusi, hali ya gari ina dashboard eh, yeah. kuna mahali nitabonyeza yes, kioo kitashuka. <laughs> mimi Brian eh <laughs> halafu kio tena nikakipandisha, kikapanda. Yes, kuna mkanda, yeye nikafunga, basi nimemaliza, sitataka tena hata kula. Utashangaa sana siku utakapopata hilo gari, utagundua kumbe alihusiani kabisa na furaha, alihusiani kabisa kabisa, yani havihusiani. Furaha ipo kule, utoshelevu upo kule, amani ipo kule, halafu gari lipo huku havihusiani kabisa. Niamini mimi, ndio maana nimeji break, nimekuambia hivi, trust me, maneno unayokueleza utahisi hivi. Siku nikiwa na iPhone, sisi wenye Infinix mama anavyotusema hivi hm. Ipo siku macho yatakuwa matatu, nitawasalimia watesi wangu, shalom shalom. Yani itakuwa kuna kitu, na maanisha siku utakapopewa sasa, hiyo simu ni yako, utagundua kwamba ni jambo la kawaida sana, wala itakuwa tuna sio shalom kila saa. Mwingine anasema mimi nipate pete kama zile za Mama Piti, yaani moja alikuwa ameni engage. Tukatulia kidogo, akakaa muda kidogo, akalipa hela kwetu, akatia nyingine, yaani ikawa natembea nina mapete mawili. Nimechoka kuvaa mabati, nimechoka kujioa mwenye maana, kuna mwingine anajioa ananua tu mapete anavaa umri umeenda, akifika nyumbani anavua, amechoka maswali, amechoka maswali, amechoka maswali, na utaolewa utaolewa, ni anasema alright, haina shida ehe, hiki kibati shingapi? elfu kumi na tano king'alishe mpaka lami, mpaka lami, king'aye kinapakwa lami, anakitia kwenye mkono. Kwa hiyo kila mkimwona, jamani, uliolewa ee, Shinyanga mwaya. Lakini la, mtu nilimuacha kule anafanya kazi mgodini, akifika nyumbani anavua siku kweli, utakapokaa mbele ya pasta na mpokea mtu huyu akakutia mipete kama hii ya ndoto zako, ukishafika nyumbani ukakaa naye siku ya kwanza, pili, ya tatu, utagundua wala. Wala wakati mwingine mimi nasahau, sijui tazikuwa kwa Samaria wema, wanajitolea pale nyumbani, mama umesahau, nasema leteni nijikumbushe, agano nilioingia kwa kielele changu leteni, na si tena jambo la kusema wow! A wedding ring. Is this me? <laughs> Oh my God, hata sifanyi hayo mambo, lakini siku ya harusi yangu oh my God, sikuwa nasikia kitu chochote, hata mama wakati ananipa signal tu, ananiambia mama, mama, <laughs> leo ndo nyamaza kabisa, naolewa na baada ya kuolewa wala sikuona, kama baada ya muda kidogo nikagundua Aa, haya ni mambo kumbe ya kawaida eh? Mambo niliyofikiria yatanipa furaha hayahusiani kabisa. Usimtwishe kijana wa watu mzigo. um, kama huna we mwenyewe amani kutokea ndani, mumeo hawezi kukupa. Haleluya, yeah. Kama huna we mwenyewe furaha yako kutokea ndani, mkeo hawezi kukupa. Kama we mwenyewe huna amani kutokea ndani we mwenyewe, na furaha na utoshelevu, huyo mama mtu, huyo baba mtu utamchosha tu, kwa sababu han hakuna mwanadamu aliye na chochote cha kuweza kukupa kukupa furaha na amani yani, to give you joy, na ni mchezo ambao ukiuendekeza ukiuendekeza, ndo unakupeleka mahali pa addiction. Kwa hiyo kabla, kwenye Mission 46 hatujafika mbali, tuombe vitu hivi kwa ajili ya addiction. Tufanyaje kuachana na addiction? Kwanza have this book. Buy this book. Buy kwa sababu yote anayoyazungumza ya yapo umdani. Katikati ya kutafuta amani, in pursuit of peace, mtu anakuwa addicted. Kila ambaye ana wanawake wengi, do you know any man mwenye mwanamke hapa na hapa na hapa na hapa, ukimwangalia na kumchunguza deep to the deepest, ni wale wanaume ambao hawanaga amani, they don't have peace kwa hiyo anakuwa naisi, labda nikilala na huyu nitapata amani. Anagundua li, linene sana halina amani yangu, anabadilishana sana, wiki ijayo ni wembamba, wiki ijayo unamkuta nak, kidada kislimu like, hivi ameshakipiga tukio. Baada ya hapo, naza nilijua vyembamba vyepesi hana, jipya. Anaacha kila mwanaume ambaye ana multiple relationships ana mwanamke hapa, ana mwanamke hapa, ana mwanamke hapa, ana mwanamke hapa, ana wanawake hata hujui anataka nini. Deep down to the heart, hawanaga amani, ila wanaamini kwamba nikienda kuboost my ego somewhere else nitapata amani. Funny enough, baada ya muda kidogo, pia amani hajapata, amepata stress. Likewise, usiseme hivi amna mchungaji yani sa, m -m, kila mwanamke ambaye ana multiple relationships Somewhere, sama, trust me, niamini mimi. Na alikuwa kijana. Hey, acha ubisha, hakuna na alikuwa kijana. Kwa hiyo kila mwanamke ambaye ana mahusiano hapa hapa hapa hapa, ameolewa, lakini ana huyu, ana mume wake hapa, lakini anatafuta na hapa, anatafuta na hapa, deep down anaitafuta amani. Kuna kitu alihisi kama mume wake angeweza kumpa, then ghafla binvu anagundua mwanaume hawezi kumpa. Kwao anasema hivi, labda nitafute kwa afumani asumane. Baada ya muda, siwezi baba, nitafute kwa huyu ku. Ana mahusiano mengi, bado hana amani. Amani ya kweli, mtu wa Mungu, anatoa Yesu tu. Biblia inasema hivi amani ni wapayo mimi, si kama ulimwengu utoavyo. Tena nikwambie, tumesoma hapa Yohana sura ya 16 mstari wa 24. Ukisoma kwa muda wako Yohana ya sura ya 15, anasema hivi, msifadhaike mioyoni mwenu Msifadhaike, kwa wakati wako soma Yohana sura ya 15 yote. Yohana Mtakatifu sura ya 15 yote, andika sura ya kumi na sita yote na sura ya kumi na saba yote. Kwa hiyo kabla hajafika kwenye sura ya 16, ukisoma sura ya 15 unasema hivi, msifadhaike mioyoni mwenu, mnamwamini Mungu, ni aminini na msifadhaike, kwa sababu hawa watu walikuwa na mfadhaiko. Mfadhaiko unaleta stress. Mfadhaiko unaleta kuto kuwepo na amani na furaha na contentment. Biblia inasema kuridhika na utaua, yani sina ninavyovitaka lakini sofa nilipo pananifanya nisipepese pepese macho kwa watu wengine. Kila mtu mwenye manung'uniko moyoni, mshahara huu hautoshi, hiki hakinitoshi, kazi hii haitoshi, huduma hii sio nzuri, hapa situmiki vizuri, hapa na banwa banwa, kuna kitu ambacho anachungulia mahali pengine. Na kila wakati ukitoa macho yako ukaanza kuangalia kwenye baraka za watu wengine, unajitoa kwenye reli. Kila wakati utaona utaona ulicho nacho hakikutoshi. Kila wakati ukiwa wewe uko ndani, lakini macho yako yote yao yako nje, utaona cha ndani hakikutoshi. if you know, you know. Mm, kila wakati wewe upo ndani ya biashara hii, lakini macho yako yote wewe uko ndani ya huduma hii, lakini kutwa unaangalia huduma za watu wengine, unaangalia kazi za watu wengine, nia inakuwa sio kujifunza ha? Nia inakuwa ni comparison mpaka ujitie pressure. Yaani kuna mtu yuko sawa tu, lakini kwa umbo lake na shepu yake alitakiwa tulie bovo, lakini namna anavyoangalia shepu za watu wengine mpaka anaenda kujitengeneza nini. Kinakufanya we unatoka hapa unakwenda mpaka hospitali? Mungu kakuumba na kitambi chako hicho, mwaya hakikuashi, hakikuumi. Unafika mahali unasema hivi, embu nikateni litumbo halafu alafu mnishepu. Tukushepu vipi? Ah, ah na ushauri. Mnikate nyama za huko. Mnikate nyama za huko. Alafu mzibandike huko. Mzibandike huko. Yaani unajiumba mwenyewe mara api. Unajua ni nini? Zote hizo ni addiction. Zote hizo ndani yake yeye hana utoshelevu. Kwao anahisi hivi, siku nikiwa na shepu nzuri kwenye akili yake. Anaamini kama shepu nzuri. Shepu nzuri ni ipi? Mama mchungaji tupe mfano. Aya Kim Kardashian basi. Kwa sababu si slow. Unataka kuelewa mambo nayo yaongea hapa kichwa chake kimewaza kila wakati, anamwangalia kimtu, Oh my God, one day, tumbo hili! Kwa hiyo kila wakati amejibana, hataki kula maharage, anakunywa supu ya mchicha, anakula mboga za majani kama mbuzi, hataki kula vyakula vitamu, kuna nyama, anasema yupo kwenye diet, hataki vitu vya mafuta na kula malimao tu kama mjamzito. Moyoni, moyo hauna utoshelevu, kwa anahisi hivi, siku nikiwa slim No, kuna wanaume wanapenda mapande kama wewe relax. Wewe hujawahi kuona harusi eh, dada amejijazia kila sehemu kajaa. Hapa kifua amekipakatia hapa. Tumbo pia liko kwa hapa mbele. Huko nyuma pia kumejaa sana na na, na anaolewa. Wewe mtu wa Mungu, samaha, lakini hujawahi kuona wadada wanene sana XXXL wanaolewa, hujawahi kuona wembamba sana slim size na wako tu nyumbani. Kwa nini unajipa shida dadangu? Kula, kula chipsi, kula mishikaki. Jana nizungumzia pweza tu, pweza tu. Hapana, lakini mishikaki kula, usijibane. Hujawahi kuona wewe watu wembamba wanashepu zao na wamekaa tu? Ah, sisi weusi ndo inaonekana kama ni loo ya giza. Hujawahi kuona wewe wadada weusi wameolewa? Kwani unahangaika na vipodozi vya Kongo? Why uje uguwe kansa, nije nikuombe? Why unaniwekea, una shida ya maombi mbele amka na mapiti huoni? yeah, kama ninaomba vya kutosha wote nikukosa utoshelevu. Mungu amekuumba na ngozi yako nyeusi, lakini macho yako yanapapasa nje, yanaangalia angalia, angalia nje, mpaka unasema mbona wale weupe, ngoja basi niwe mweupe. Na unagundua pia siku unaokuwa mweupe ndio soko la weupe limeisha, anataka mweusi Unajua, kutoka kuwa mweusi kuwa mweupe yaweza kuwa nyepesi <laughs> ngoma kulivaisi, kutoka kwenye weupe uliojiingiza upake parachuti, mpaka urudi kwenye rangi ya babako na mamako, kazi mpaka unazeka miaka arobaini na mbili ndio rangi inarudi ili uaje. Nani nani akuchukue 42 akupeleke vacation huko uanguke kwenye boti usi, usinzie maana watu wazima kwa kulala. <laughs> Hey. Hey. Vacation nzuri 45, 44, shuka hata harusi, bi harusi unaweza kucheza, kucheza vizuri jamani, ndio wanaingia ni kwa neema tu, miaka 30 na ngapi, 20 na ngapi, mpaka hapo arobaini sana, kama umepatwa na mapito lakini miaka hamsini 48 Imagine ndo unaenda honeymoon na mtu wako. Ndio maana una mastori ya kijinga ay, mautoto tu. Sio mautoto hayo, ni mapenzi <laughs> sio mautoto. Ah, mimi siwezi kukaa na watoto. Sio watoto hayo, ndiyo mapenzi. Sasa anakwambia basi, twende vacation Zanzibar. Haya, miaka 48 una kilo mia na mbili boti linakaa <laughs> <laughs> Ay, yeah, yeah, yeah. Bwana Yesu utusaidie, tupe kuridhika mapema. Kwa hiyo jipende jinsi ulivyo bi bk okay. Ndio maana ukimwona mtoto wako pale nyumbani anakula, unamsumbua unamsumbua, kula kidogo, wawa nene, ndo mnachelewa kuolewa. No, mimi nimewahi kuona harusi ya mtu mnene mnene, nikashangaa. Bale watambebaji wala akumbeba waliongozana tu vizuri, naye mwenyewe, nafikiri alijua kwamba hapa nikibeba naweza nikajifedhesha bi okay. Kwa namna ambavyo Mungu amekuumba na kukutengeneza be okay, ndivyo addiction ina my friend. Unacheka tu lakini, mambo haya ni makubwa mno. Kadri unavyotamani kule nje ku, hey, kukutreati vizuri, ili ujisikie vizuri, ndivyo ambavyo itakuchukua muda mrefu sana kujisikia vizuri. Na wakati ninamalizia leo, nitakwambia kazi ya amani na, na raha na ile joy ndani ya mtu maisha yanavita kila siku, kila siku na wewe unajua, nakwambia, walio single wanavita, walio kwenye ndoa wanavita, walio katikati ya mahusiano yasiyo rasmi, ila tu analala kwa bwana wake au kwa mwanamke wake, na, na wenyewe wanavita. Haleluya! watoto wadogo wanavita, watoto wadogo hapa katikati wanavita, teenagers wanavita, watu wazima wanavita, jamani, walioajiriwa wanavita ambao hawajaajiriwa wana vita pia, walioolewa wanavita. Dada mmoja, kwenye Mwanzo sura ya 29 mstari wa 32, Bwana Yesu nisaidie. Haleluya. Mwanzo sura ya 29 mstari wa 32, Mwanzo sura 29 mstari wa 32, Biblia inasema hivi Lea akapata mimba akazaa mwana, akampa jina, akampa jina lake Ruben, maana alisema kwa kuwa Bwana ameona te, teso langu, sasa mume wangu atanipenda. Eh, eh, tutaanzia hapo kesho, mtu wa Mungu. Akaolewa dada mahali ambapo hakutakiwa kuolewa, nafasi ya mwenzie Raheli. Alistruggle kupambana mpaka akapata mimba Alivyopata mimba baadaye, amwambie Mungu asante, anasema nakushukuru hmm, na kwa ajili ya huyu Ruben, sasa mme wangu atanipenda. Utashangaa hakupendwa bado, ilimchukua muda mrefu sana Lea kupendwa na mme wake, kwa sababu aliolewa nafasi ambayo sio yake na, na in craving for love. Katikati ya kucrave sio kama mnanielewa, watu, katikati ya kutamani kutaka sana maupendo kwa hiyo kila wakati unapotaka wewe vitu vya nje, na ndiyo maana nasema mara zote ujae maarifa. Maarifa haya yanatusaidia, mtu wa Mungu, uelewa huu unatusaidia ya kwamba Mungu, nisaidie nisije kuwa mwombaji ambaye ndani yangu hamna furaha. Sitapata kuomba. Ni kazi na kuomba kunaleta kazi, na kuomba kunafanya kazi. Lakini nikwambie, mtu wa Mungu, kuomba, ili mtu aombe, anahitaji nguvu. Ndio maana kila ninapoanza vipindi hivi huwa nafanya maombi asa. Bwana Yesu, neno lako linasema mtu hatoishi kwa mkate tu, bali kwa kila neno linalotoka kwenye kinywa cha Bwana. Neno linalotoka kwenye kinywa cha Bwana linampa mwombaji nguvu yes. nguvu Nehemia sura ya nane mstari wa kumi. Haleluya, amen. Nehemia sura ya nane mstari wa kumi. Kama wewe ni tumekuwa na vipindi hivi mimi na wewe kwa mara nyingi, tumekuwa wakati fulani hapo katikati tulipata muda tukasoma Nehemia. Nehemia ni kitabu kizuri sana, sijui sasa nikupe assignment ya kusoma au na mambo mengi ya kujitafutia amani. Ukisoma kitabu cha ja Nehemia kuanzia sura ya kwanza ya pili ya tatu ya nne ya tano ukifika sura ya sita ni vita, kuna kina Sanbalati hapo kina Tobia eh, Nehemia alikuwa na misheni ya kujenga ukuta wa Yerusalemu. Kwa hiyo kuanzia Nehemia sura ya kwanza naanza mpaka anafika sura ya saba mpaka hiyo yenyewe sura ya nane Nehemia nan na furaha Sadman bize anajenga ukuta na watu wake wako bize, vita ni vita mm, alipofika nane Mstari wa wa kumi, na hapo kulikuwa kuna mfungo juu. Mtaanzia hapo kesho leo, kwa kuna mfungo, kawaangalia wale watu akawaona kwamba kadri wanavyoendelea kufunga ndivyo wanavyokuwa wadhaifu na stress. Ndugu yangu, ngoja nikwambie jambo, spiritual activities ili ziweze kufanya kazi zinatakiwa zifanye kazi na excitement. Hata ukifunga ndio maana Biblia inasema hivi, ukifunga usitake kila mtu ajue, paka mafuta, oga, pendeza kaa kama mtu ambaye hajafunga, lipshaini weka yani, wala usionekane ndio umebabuka midomo au imepasuka. Usionyeshe signal yoyote ya kwamba umefunga. Ni ngumu kama umefunga tu nje, lakini ndani kuna gaps. Na ndio maana kuna mtu mwingine akifunga ndio ana kisirani. Bora tu wale, yani kuna mtu akifunga ni kelele tu. Hata tu ukiunga maharage mnaweka kama vitunguu ya nini? Hayo mnaweka maharage mpaka vitunguu saumu Hivi sisi tuliofunga tujisikiaje? Yaani, mradi tu aweke neno pale kufunga. Hii nyumba mnanikwaza sana, kila saa makelele, mjumi nimefunga. Yaani kufunga inakuwa kama vile ni ugonjwa, kama ni ulemavu, wakati kufunga natakiwa liwe ni tukio la kufurahisha. Ndio tukio la raha. Kila unapofunga mtu wa Mungu, hata ukijiwekea mwenyewe mifungo yako binafsi, jiambie, jiweke kwenye mazingira ya raha na furaha, kwamba mm-mm, hapa nafanya jambo hmm. Jana nikasema hivi, sisi tuna raha tu, tuna furaha tu, sio mara zote tunapomwendea Mungu wetu tuna shida, sometimes we are happy. Mfalme Daudi akasema hivi, na alifurahia jamani, waliponiambia na twende nyumbani mwa Bwana, yani kwake ilikuwa ni furaha tu, akiambiwa kuna mambo ya Mungu mahali anafurahia. Haleluya. Haleluya. Invest in your inner man, weka uwekezaji kwa mtu wako wa ndani, mshibishe. Kila mtoto anayeshiba vizuri nyumbani hawezi kula kwa jirani, hata kama ni mroho. Vipi? mtoto ambaye ameshiba nyumbani hawezi kwenda kula kwa jirani. Kwa nini unaitafuta furaha nje? Kwa nini hii furaha unaitafuta nje mpaka inakupelekea kwenye addiction? Ni kwa sababu ndani hujashiba mtu wa ndani mdhaifu, mtu wa ndani hana raha. Do you know mtu wa Mungu? By just reading the word you are very happy. Neno la na Mungu linamfanya uwe, uwe, na raha kweli na furaha muda wote. Ndio maana ukinagaza yani mama yapitia hayuko serious, niko serious kuliko unavyofikiria, but I'm just happy. Yani na, na ninasoma huu neno naona eh, kama ndivyo namna ambavyo Mungu anashughulikia watesi wangu. Amwatrest wewe, kuna maandiko hata huyajui ya kuhusu afya ya kiungu ndani yako, kuhusu biashara zako, kuhusu kazi zako, kuhusu mahusiano yako, kuhusu ndoa yako. Kuna maandiko huyajui, huna raha. Mtu wako wa ndani ana njaa. Na mimi nawaambia kila siku, kila mtu mwenye njaa ana kisirani, ana hasira. Hasira yani, causative ya kwanza ya hasira ni njaa. Mtu yoyote ambaye ana matatizo ya temperament. Niacheni, siogopi. Hapa tuko sawa Njaa, mpe chakula, atasema hivi, asante, mama kwa chakula. Kumbe unajua hii nyumba ina mama na baba. Ila ilikuwa njaa. Mtu yote mwenye mimi si mimi, yani, ifika mahali hata mwanaume mwenye kelele mpe chakula kizuri. Mama George, mama George, unapanga mito vizuri. Bwana nyumba chafu, mwambie baba George njoo. Ebu kaa hapa, leo kuna samaki wa nazi, wali wa nazi, njegele za nazi, hadi ndizi za nazi. Ebu kula, akimaliza pasa mama George, you are such a beautiful woman. Njaa, njaa inatabia ya kuleta kelele. Kelele magombano mengi ni njaa, ni njaa yani, sio njaa ya nini? Njaa yani, njaa, yani mm, kimpusuza ki ubwabwa. Njaa yani chakula, chakula hivi chacha. Njaa inatabia ya kuleta stress, msongo wa mawazo depression, hata kama bebi wako ni msumbufu. Napiga simu, pokei, shida nini? Punguza kidogo kelele, majirani wamelala. Nimeunga paki bua na nasi ah, kishakula unagundua kumbe na kipawa cha kukuchekesha mm. Mm. Minawambia ukweli, watu wa Mngunyeni ndugu zangu, Pitia akiwa na njia hadi mito inamkwaza. Hii nyumba ina shida gani? Hii nyumba ina shida yote. Kwa nini mito imekaa hapa chini? Sasa mito itakaa wapi? Ni bebe kichwani yani, eh, Uh, msiende sasa kumwambia kwa sababu msije mkaweka mahusiano yangu kwenye shida kwa sababu ya, ya, ya mtu wenu wa ndani ambaye hajashiba. Pitia akiingia nyumbani akiwa ana njaa kila kitu kinamkwaza, na atakupa semina nyingi ambazo hazisaidii. Kwanza anakuita jina la mimi Pitia hawezi kuniita Mama Wanda kama, si, kama sina kesi kama sina kesi ah, ni majina mazuri tu ya kumtoa nyoka pangoni. Sienga kutajia nikakupa codes, no? lakini kukiwa kuna tukio kwanza, nakuta jina la watoto Mama Wanda, unaehe, kwa nini mito imekaa hapa ah? Sasa mito ikae wapi? Halafu mi napiga simu upokee eh, hivyo ulipiga missed call mbili, mbona mambo ya kawaida, mbona hata wewe nakupigiaga upo sasa. Lakini hiyo inakuwa najibu mwenyewe moyoni, kwa sababu pia mtu ukimpa titi unaweza, eh, ngoja nikupe mbinu, kwa sababu wakati mwingine mtu anakuwa na kisirani binafsi Alafu wewe ukajichanganya ukapigwa. Hata wale ambao wa umezeni wanawapiga, umejichanganya umejichanganya wendekeo. Wakati uh, mwingine unamwangalia tu, usijibu kwa haraka. una unausi, una mtu wangu, mambo ya mahusiano sipendi sana kukuelekeza, kwa sababu wewe mjuaji. Yaani, unamwangalia kwanza, unasoma nyie. Mnapigwa uh, kwa sababu ya midomo. Kwa hiyo mtu, na Biblia inasema hivi, jawabu likiwa la haraka, kitabu cha Mithali kinasema linachochea hasira kwa hiyo wakati wengine, hii mito mbona imekaa chini, moyoni tu ndo najibu. Kwa hiyo hii miti hii mito ilitakiwa ikae kwenye kichwa changu au wapi? Lakini mimi nasema kumbe iko chini eh, basi mimi nilijua iko juu. Afu mimi bwana, kichwa changu, basi mimi nilijua iko juu. Halafu watu tu nimesema homework wasifanyie hapa. Nikiona kelele zimezidi, nasema Shalom, pastor, njoo, kuna jambo nataka nikushirikishe, kuna sehemu tukafungue kanisa. Kaa hapa mezani Piga pilau piga njegele, nazi. Pilau yenyewe ina nazi, kachumbali yenyewe linyunuziwa nazi, sijui unaelewa. Akishakula pitii, ndo unamwona sasa, ndo utajua nina umbo zuri. Anasema I say, you look amazing. Mimi sasa, maana ulikuja hapa kama mshari njaa Njaa inaleta kisirani. Njaa watu wanapigana, mi kanipiga. Ndio maana mimi, kesi za yani, mara nyingi za physical violence, mme wangu kanipiga, huwa na swali moja tu, alivyokuwa anajieleza yote, ulinyamaza? Mi siwezi kunyamaza, mimi siwezi kunyamaza. Ni wale wanaharakati, mimi sio mwanaharakati, mi ni mtu wa maandiko. Wanaharakati, mi siwezi kunyamaza yani, wezi kuniongelesha Hafuna mi ni sikujibu, eh. Kwa hiyo ukamjibu ulivyomjibu, ndo akanishtua hapo. Sawa hapo sawa, hata ningekuwa mi ningekushtua, lakini nyamaza. Biblia inasema hivi, jawabu la upole hugeuza hasira. Kwa nini unamjibu? Na we unajua huyo ni mkuri, kwa nini unamjibu? No, unamwangalia tu na unaji Kukon... Comedize your life sometimes ili kuweka maisha yawe mepesi. Sasa ah, Baba George bana. Hivi kumbe sikupokea simu. Ah, nilikuwa kule nafua nguo zako mahi wangu hata kama mbona unasema ah, sipokei. Hayo ni majibu ya moyoni kila mtu huwa anapambana nayo. Lakini nakuuliza hivi kwa nini umepigwa na Baba George? Mimi sionewi. Mimi, eh, wanasemaje? Hajanitoa kwenye mti. Mm. Nipige na kuna wengine hata mtu anakuwa hana wazo, ila unaanza tu nipige. Yaani mpaka mtu waza. Kumbe inawezekana huyu nikampiga. Maana mbona analizungumzia ile nipige. Mimi sikuogopi mi, mwenye chizi mi mwenye chizi. Mm. Ah, ndio maana mnapigwa kwa hiyo njia ya mtu wa rohoni. Hapa nazungumzia njia jichekesha hivyo kutoka hapa kupiga tena njia <laughs> <laughs> <laughs> Jichanganye. <laughs> kuomba uwezi, maarifa utaki, vitabu ununui, mdomo upigwe. Haya <laughs> maombi enye naomba Kiingereza unajichanganya hmm? Cursed be upon my husband, unamkasi. Kwa hiyo akija anakuwa kama vile a cursed man, mkali like an animal. Mtu wa ndani, nazungumzia njaa. Mtu wa ndani akiwa na njaa, anakufanya unasuffocate kutafuta happiness nje na utaipata. Wala nisikudanganye, huipati utaipata. Ukivuta sigara utapata happiness. Ukiwa na wanawake wengi nje utapata happiness. Ukiwa na wanaume wengi nje utapata happiness. Mm. Ukijihusisha na mambo ya misuguano utapata raha. Uki, u, ukiwa na mambo ya jinsia moja utafurahi; usifikiri hawana raha wale. Lakini nikwambie short lived. Short lived. Temporary. Una raha dakika kumi tu. The rest of your life una majuto ya vitoto ulivyovizaa kila kona, kuna mtu saizi. Ukiangalia watoto wako, unajiuliza nilifanya nini? Lakini sio kwamba siku ile hukupata raha, ulipata raha, ila kuna maisha baada ya happiness. Hayo ndio yanaleta cost sasa. Kuna mtu alifurahia dakika ishirini tu, dakika kumi na tano, tunaona kuna wale dakika tatu alifurahi, saizi haamini, ana kidonge cha ARV kila siku kila ali akikumbuka siku aliyokuwa amejishughulisha pale, siku ile geuka huku kinageuka geuka huku kinageuka. Right, ungejua ni siku hiyo jamaa nakuletea HIV, trust me, ungebana vimiguu ukatulia. Hatujui, hatujui sisi, tunatafuta happiness in pursuit of peace. Kati kati ya kuitafuta amani, usije ukaipoteza joy. Haleluya! Kati katikati ya kutafuta happiness usije ukaipoteza joy. Kuna mtu leo anakula kadude ka ARV kila siku kimya kimya kimya kimya, amwambii mtu, lakini ndani anajua alipoutoa painful stories I talk to you guys every single day, so nakijua na anachokizungumzia leo. Kuna mtu akimwangalia wa mume wake anasema siwezi tu kukuacha kwa sababu hizi ndoa za kikristo bana ni, <laughs> ni kazi kuachana, naogopa fedhea, naogopa aibu, naogopa wazazi, naogopa jamii. Lakini siku moja tu ambayo alisema yes I do, anawaza siku ile niliwazaje? Kwa nini nilimkubalia huu jamani? Sikujua kama chizi, kuna saa kichaa kinampanda, anapiga watu Mtu mmoja akanifundisha mali, akasema ukiona mtu anapiga mke physical violence <coughs> au mke anapiga mume, hao walishatoka kwenye levels. Mungu anisaidie nianzie hapo kesho. Kuna level inaitwa kwanza ubinadamu, unasogea, kuna level ya wanyama, halafu kuna level sasa ya ushetani. Do you know? hata wanyama Mtu wa Mungu, nimalize kwa kukwambia hivyo. Do you know, hata wanyama, hakuna mnyama wa kiume anayepiga mnyama wa kike. Do you know that? Mkusoma um, hiyo topic uko umelala eh? Darasani umeona madhara yake. Hii ndio faida za maarifa. Maarifa anakupa taarifa ya kawaida tu ya kujidaia. Hakuna, huwezi kukuta kuku mwanaume na kuku mwanamke wanapiga namna ng'ombe dume anapiga ng'ombe jike, hakuna mbwa dume anapiga mbwa jike. Hawapigani wanyama, ukikuta wanapigana, wanapigana jinsia moja, wanaume tu. Kwa hiyo mpaka wewe mwanaume unapiga mwanamke, trust me, umehama levo ya ubinadamu, ya unyama. Sasa tunakusajili kwenye levo ya mashetani, forms za Freemason zile u, u, unajazia hapo. Kwa hiyo ukiona mai wako tu ndio maana mimi wale walokuja kama mchungaji, niendelee naye au nisiache nini? Nikisikia kesi inahusiana na, na physical violence, majibu yangu haya kwa tofauti huwa yapoje sasa? Unitafute je nikafungwa na serikali kwa sababu ya mtu wako? Ulienda kumtafuta huko bondia Ali Jones, na lako umelitoa huko, halina mahali pa kupanchi na kuchukua wewe, lakini you know, mtu wa Mungu, hawapigani wanyama wa jinsia tofauti. Ulitoroka SUA eh, ulienda kusoma nini degree ya Kiswahili Uh, ukaacha kusoma mambo ya wanyama na mimea SUA. Nenda SUA, sasa kuna kozi hata za watu wazima, utagundua wanyama wa jinsia tofauti hawapigani. Huwezi kukuta mbwa anapiga mbwa jike. Wewe mme wako, kwanza hata mme sio, kibwana tushinkumi akina, ila kina ngumi tu kina kupiga na, ila bado unakipa, hiyo ni level nyingine kabisa. Huyo hata level ya wanyama hayupo, umemtoa wapi? Katikati ya kutafuta amani, unajikuta kwenye addiction, hujui sasa ufanyaje? Maana kule ndio maana nimesema sio kama happiness uipate, unaipata. Unaipata, wewe ni shahidi. Siku mimba ile inaingia, hukusikia la? Ulisikia, ukaongea maneno mengi ya kipuzi sana, bado hukutakiwa kuongea, ukaongea. Raha hizo, maraha ya dunia, ukajiachia. Ni wewe tu Juma, ni wewe tu saa hizi huamini, tumbo linaendelea kuwa mbele. Juma hayupo wala hajulikani, hayupo. Yani katika wale watu wanaotekwa, Juma katekwa, hujui yuko wapi. Unatarajia kupata mtoto na baba ambaye hujui yuko wapi. Raha ya muda mfupi tu kidogo, wakati ungeweza kuendiwa ungeweza kuvumilia kidogo tu kidogo tu kidogo tu, na ndio maana Musa alivyoshuka akawakuta wale watu wamejitengenezea sana. Ha, kasema nyie watu hamkuweza kusubiri kidogo tu? Jamani, kidogo tu, msubirie Mungu kidogo tu, jambo dogo. Ukichelewa tayari una mbadala. Mama watu akikujibu wa vibaya pale tayari una mbadala mbele yako, una mibadala mingi sana kwa ajili ya uangamivu wako mwenyewe. Kila anayetenda uovu leo mwenyewe anajiwekea aibu ya fedhea na na fedhea na aibu kesho. Kila anayetenda dhambi na uovu leo in the name wa kusema hivi na itafuta furaha, mm, mm ili sisi tuwe salama. Mwanadamu ameumbwa, nimalizie, mwanadamu ameumbwa ku operate kufanya kazi kutokea ndani kwenda nje, sio nje kuja ndani. Haya, na kwa mambo ya kinyume na maumbile, mwanadamu ameumbwa ku operate kutokea ndani kwenda nje, yani instructions zinatokea ndani kwenda nje Sio nje kuja ndani. Kila unapokitafuta cha nje kukileta ndani unaharibu Joy, it is something within inspired by the Holy Ghost. Una raha zako tu, una furaha tu, mambo ya nje haya kusumbui sana yani. Wewe mambo yanayohusiana na msalaba uzima wa milele, that's your focus. Bas huna fedha, huna mali, huna gari, uko zako kwenye mwendo kasi, lakini umechomeka zako ki earphone unamfurahia una, una Mungu wako hapili raha. Yaani unaamani unasema hivi, Bwana unipe sawa, pia usiponipa sawa. Hiyo haitufanyi tusinie au kuomba Mungu atufanikishe, lakini maombi ya kuomba wakati Mungu atufanikishe tukiwa tumetulia, God is not a panicking god. Nipe ni, ni, ni haraka Mungu, mimi nataka iondoe haraka haraka, mm -mm. Wakati unamuomba Mungu humu ndani, unatakiwa kuwe na utoshelevu, kuwe na pumziko. Nehemia sura ya nane mstari wa kumi kisha akawaambia Nehemia anawaambia ndugu zake na watu wake wote pale ambao walikuwa wanafanya nao shughuli za ujenzi wa kutengeneza ukuta wa Yerusalemu, akawaambia hivi, kisha akawaambia: enendeni zenu mle kilichonona. Nimekataza mambo ya diet. Please take care of your health. Kula vizuri hata wanene wanaolewa. Kula vizuri, mle kilichonona. Kilichonona jamani, kama mchicha umenona, haya kula, mle kilichonona na kunywa kilicho kitamu, weka sukari kwenye hiyo chai, tena mpelekeni sehemu yeye asiyewekewa kitu. Ukishakula ukashiba, mwangalie na mwingine mhitaji hapo karibu, mpe na. Utakubaliana na mimi, Nehemia alikuwa anajua kabisa furaha na amani na utoshelevu vinaanza mtu akila. Nimesema hapa madhara ya njaa ni hasira, stress, tension. Ndiyo maana Nehemia akasanyia watu, tuanzie tu, tu, tu, initial stage, kuleni kwanza. Kisha akawaambia, enendeni zenu mle kilichonona na kunywa kilicho kitamu, tena mpelekeeni sehemu yeye asiyewekewa kitu, maana siku hii ni takatifu kwa Bwana wetu, wala msihuzunike, wala msihuzunike kwa kuwa furaha ya Bwana ni nguvu zenu. Kesho tutaanzia hapo, furaha ya Bwana. Kuna kitu kinaitwa furaha ya Bwana, sio bebi zote ni bi, lakini Bwana, furaha ya Bwana, from within joy within happiness within joy happiness. Mungu anakupa raha, Mungu anakupa pumziko, anakupa pumziko, yaani unaomba, unaomba, hata maombi hayakati mwombaji. Mwenye raha ni mwombaji ambaye hata kumwambia amen anaona unamkwaza ni mwombaji ambaye anatamani kuendelea kuomba muda wote. Haleluya! mwombaji mwenye raha, mwombaji mwenye raha ni mwombaji mwenye matokeo. Bwana asifiwe sana. Amen. Raha ni ipi? assurance assurance kwamba Roho Mtakatifu yuko ndani yangu. Biblia inasema hivi, kitabu cha Waebrania, kila amwendeae Mungu ni lazima aamini ya kwamba yupo na yeye, eh, huwapa thawabu wale wamwendeao. That joy inayokuja na assurance kwamba naomba na ananisikia, naomba na ananisikia, siongei na Mungu ambaye anisikii. Inakupa pumziko, inakupa raha. Najua Bwana nakuomba na, na, ni katikati ya michakato yangu, kweli jambo hili sijafanikisha, kweli jambo hili halijaenda vizuri, lakini mtu wangu wa ndani amejaa mtu wangu wa ndani ana furaha. Mtu wangu wa ndani yani ameshiba ya kiasi kwamba ukinipa vya nje, we nipe tu kama bonus. Lakini sio kweli kwamba siku nikipata simu mpya ndo nitakuwa na raha. mm -mm. Wako wenye simu hizi hizi na simu hii akapitia meseji mpaka akalia kwenye simu smartphone, usifikiri alikuwa na kitochi. Simu hiyo hiyo ambayo ni kitu cha ndoto yako, haleluya! Yeah. Gari hilo hilo ambalo we unalitamani, unasema siku mimi nipate IST. hmm. Viti mimi nikae kwenye viti yangu hizo hizo, zinawapindua watu jamani. Watu wanao nyi, hamjawahi kusikia ajali za magari binafsi ya gharama tu? laiti angejua probably kama gari hiyo litamua, labda hata asingelishobokea hivyo. kama ni lugha nzuri, my dear, invest in your inner man. Feed your inner man. Amen. Katika vyote mlishe mtu wako wa ndani, na usikubali mchezo wa kwamba vitu vya nje vikupe raha mm -mm. Vile vinakupa happiness na nikwambie, sio kwamba hutapata, utapata happiness but short -lived. short lived lived, utapata raha ya muda mfupi sana. Baada ya muda utajiangalia, hutaamini kama ndio wewe, vile vitu vimekuletea shida Mlishe mtu wako wa ndani, atakuepusha na addiction. Kila unayemwona mtu anajisugua mwenyewe kwa hiari, kuna aina fulani hivi ya pleasure anaitafuta, kuna kitu fulani hivi anakitafuta cha kumfurahisha, mbaya zaidi cha kumfurahisha mtu wa nje. Na mimi na wewe tunajua mtu wa nje huyu ana mambo mengi. Vita ya mwilini ni ngumu. Vita ya mwilini inakutaka uwe mlembo endelevu, sio tu mlembo saizi, mlembo endelevu. Yani, leo uwe mrembo na kesho pia uwe mrembo. Only God knows. na, na kuna vitu vingine hata kama una mavipodozi vipi. kwa kadri umri unavyozidi kwenda, kuna wakati vipodozi wenyewe vinakataa watu, yaani wewe unaipenda Vaseline, ila changamoto inakuwa Vaseline haikupendi wewe kutokana na umri. Ah, yuzi nilikuwa naangalia picha zangu za nyuma pale, nikamwangalia mama yangu Nikasema, Bwana Yesu nisaidie, hii nisizeke, katika jina la Yesu. Mamangu alikuwa ni kisu amewaka na alivaa nguo fupi. Sijui tu kwa nini saa hizi nguo zangu, wakati mwingine anapiga simu kunipa semina. Alafu nilikuona kwenye TV, ile nguo ilikubana mama. Hii nguo nilivaa mimi, wewe ulipata mawazo gani? Ulikuwa na, na utaalamu gani? kama imenibana nikuwa naangalia picha zake beautiful mzuri saa hizi anaoga kwanza, afu anavaa nguo ndo wajukuu, anamkumbusha bibi, hujapaka mafuta, asima lete mafuta basi, na anapaka maeneo yanayoonekana tu. Kwa ufupi sana, hana mambo mengi. amemaliza wewe, kuoga saa zima, una mascrub ya sukari, scrub ya chumvi, scrub ya nanasi. Haya, ukimaliza hapo unajipaka mafuta ya kwanza, ya pili, unajinani, unaweka mambo mengi. Baada ya muda fulani hivi utagundua sio kwamba wewe upendi vipodozi. Mm, vipodozi sana vimetengeneza vita dhidi yako. Yani, wewe unavipenda ila vyenyewe havikupendi. Mtu wa Mungu, neema ya Mungu itusaidie wote. Jipatie hichi kitabu cha addiction. Leo nimetanguliza utangulizi huu mzito sana, ili kesho tunapomalizia mission 46 kwa wiki hii tuwe tuna mahali pazuri pakwenda. Ukimwona mtu yoyote ana addiction, cheka taratibu tu, au kama ndio wewe mwenye, jichunguze taratibu, utagundua kuna kitu ulihisi huna, kwa hiyo ukaanza kukitafuta kutokea nje. Mtoto yoyote ambaye hashibi ndani, nje kule atasumbua tu, hata akipewa chakula kwa majirani, pia hata shiba kwa hiyo feed your inner man, mlishe mtu wako wa ndani. Hao read books, vitabu hivi ni maarifa, vitabu hivi ni knowledge, ni nguvu. Soma neno la Mungu. Maidia nguja, nikuambie kitu, neno hili la Mungu ni kama store. mimi nimesoma zaburi yote, nimemaliza Zaburi ziko mia hamsini. Nime, nimesoma uh, mithali inamalizia ziko chache tu ziko, ziko uh, chapta 31 Nikwambia, hapa ukinishtua ukini ukaniambia hivi Zaburi nane inasemaje, probably sijakariri wala siwezi kuisema, lakini nikwambie, nimeshaisoma imeshajaa, imeingia kwenye stoo ya mtu wangu wa ndani. Mtu wangu wa ndani anaijua Zaburi nane, anaijua Zaburi tisa, anaijua Zaburi kumi. Siku nikipatwa na jambo linalohusiana na Zaburi naifyatua tu chap ya 91 inatoka. Kwa hiyo kila unaposoma hili neno unaweka akiba, kwani kama we una akiba yako benki, mtu wa Mungu unaitumia kila siku. Si umeweka hela yako benki, umeiacha, eventually after some time utaenda kuichukua kuitumia. Ndivyo neno la Mungu linavyofanya kwa mtu wa ndani. Ukiwa unakula ni kama huli, ukiwa unasoma ni kama unapoteza muda, lakini trust me, anashiba Trust me, kuna vitu baada ya muda vitakuwa havimati tena. Nikikwambia hivi mimi, saizi hata kama nikakosa chombo cha usafiri, huwezi kunikuta ninawehuka. Moyo wangu umekwisha ridhika yani, I am very, very okay, wala sio tena so sio inakuwa kwa sababu ninacho ah -ah, tayari roho yangu imeshiba enough to the level gari ni kitu cha kawaida roho yangu imeshiba enough to the level sim smartphone ni kitu cha kawaida. Kwa nini mtu anapata mimba kwa ajili ya chips mayai? Chips mayai kwa kiasi, sio kitu cha kawaida. Mm, do you know, baadhi ya mimba ni kwa sababu tu ya chips na mayai. Kuna baadhi ya nyumba mpaka leo kula wali na maharage tamira, lakini wewe unajua, probably nyumbani kwako sio muujiza tena. Kwa hiyo feed your ina maana shiba wewe, soma tu neno na usimsumbue sumbu wetu. Umeshiba hujashiba wewe U, mtu akishiba wee, ukiwa unakula chakula ukishiba, unajijua kabisa, hapa mi nimeshiba. Utajua tu mtu wangu wa ndani is now fed, the way you pray, the way you handle matters. Kila mtu ana changamoto, hata mimi ninazo, ila uwezi kulikuta siku na nimesimama hapa nikasema leo siwezi kufanya kwa sababu kuna kitu napitia. kwa hiyo <laughs> <laughs> Tanzania na matatizo katika mahusiano yangu Never. Kuna nafasi ya neno la Mungu. Mungu wangu anakaa hapo, vingine vyote vinakaa chini ya imani kwanza. Kuna mahali mimi unifikishi. Inapofika swala la mimi na Mungu wangu, husogei hapo, uwe na mudzako, ni wewe. Kuna mahali nimeweka imani yangu na tumaini langu kwa Mungu, nimeishia hapo, huwezi kukuta mahali. Kwa hiyo si huwezi kukuta kuna sema taarifa kwa vyombo vya habari, ningekuja mama apitia <laughs> akina mafua. Sometimes nasimama hapa nimefunga sijala kitu chochote, siku mbili, siku tatu, na niko sawa tu, wala siwaambii ndugu zangu, pastor, naombeni mnishike. Na nimefunga na, na, na, na, napoa na network na kila ninaposimama hapa, mtu wa Mungu, nimevaa high heels, sikuna moka nchi ya maana ya kueleka, niko sawa tu. Wewe ukifunga ni mpaka watu wakusanyane kukupepea ufu umezimia, upo umezimia, amka ni Ukifunga ni shida ni kelele. Mimi siwezi kwenda hata ofisini, miguu inatetemeka nimefunga. Mimi nasimama hapa tu tu masaa mawili mawili na nusu, I'm fine well and okay. Sometimes sija 24 hours 48, niko sawa tu. Ni wewe tu ni wewe tu, yani mtu wako wa ndani, invest in your inner man. Mlishe atakutunza, mlishe atakusaidia, mlishe mtu wa ndani atakuponya na addiction. Amen. Mtu wa ndani ndio tiba ya kwanza, kabla hujaenda kwa mwanasaikolojia ambaye yeye mwenyewe tu anajichua. Kwa hiyo hata ukienda kumwambia mwana saikolojia naona kama na tabia ya kujisugua, anashindwa tu kukuambia kwamba mimi mwenyewe ninayo hiyo. Lakini do you know neno la Mungu ni tiba by itself, you read until you are okay. Ukishajua tu wamtumaini yao Bwana ni kama mlima Sayuni ni dawa kwamba Mungu napitia, hili, napitia la, la, hili na hili lakini tumaini langu ni kwako, na kutumaini wewe mimi ni kama mlima Sayuni sihamishwi. Yaani mambo ya dunia hii hayanifanyi hivi wala hivi wala hivi. nipitapo kwenye maji mengi sokei okay. Hayatanigarikisha kawaida, huwezi kufika hiyo levo kama neno huna. Neno lipo nalojua bana ndiye mchungaji wangu, basi basi hilo hilo tu read the word read the word. get some time. zima kisimu hicho, zima simu two, three hours, kaa kwenye kona, soma neno, weka kindege pale, soma jamani, angalau nisome hata zaburi hata nini. We, we, mlishe tu mtu wa ndani. Uzuri achagui chakula. Nakwambia mimi nilikuwa kama hichi kitabu, nikuwa sisomi mpaka nilipojua hichi kitabu. Akihusiani na addiction, hichi kitabu kinahusiana na furaha timilifu. If you don't have peace, if you don't have joy, read this book. Utapata amani na pumziko, utajua. Aha, kuliko kuvuta sigara, kuliko kunywa pombe, I better read this book. Na inawezekana yote inaanza na maamuzi tu, yote inaanza na maamuzi. Ni wewe ndo unayeamua, wewe ndo unayeamua, mtu wa Mungu. Hakuna mtu yoyote ambaye anaweza kukuamlia mambo ya msingi ya kufanya kama haya, ni wewe unaamua Watu wako wa msingi unawapa tu taarifa, sitakuwepo hewani uh, masaa mawili au matatu. Read this book, utagundua sio addiction ya masturbation, japo zimeandikwa na kutajwa, lakini ni kukosa amani, ni kukosa furaha ndiko kunamfanya mtu aende kutafuta na pumziko nje, anaamini i love you ya mtu mwingine, ya mwanaume mwingine nje amwambie i love you, kuliko i love you ambayo Mungu amemwambia huko. Biblia inasema hivi: kwa maana jinsi hii Mungu aliupenda ulimwengu hata akamtoa mwanawe wa pekee, ili kila amwaminie asipotee, bali awe na uzima wa milele. Huyo mtu hata kama anakupenda kiasi gani, hawezi kumtoa mwanae wa pekee. Ela tu akupe mwanae, atakupa ela tu ya kusukia ya kutengeneza kucha na kwambia ziume hizo kucha, ngata, ngata, ngata, mpaka ziishe. Mimi siwezi kupa hela kutengenezea kucha. Huyo atamtoa mwanae wa pekee. Kipi unakitaka? Upendwe na Mungu au upendwe na mwanadamu mwenzio? Kwa hiyo njaa inamsababisha mtu anaenda nje kujiokoteza okoteza viupendo. E, kuna wengine mpaka mnajishusha thamani kwa wanawake wenzenu, wanaume wenzenu. People pleasers, wewe kila mtu, rafiki yako. Mradi tu kuweleze, wase, <laughs> sioni mtu wa watu." Kanaga maadui anawapenda watu wote, masifa ya kijinga. Sio lazima uwapende watu wote, sio lazima, sio lazima uwe na marafiki wengi. Kwanza kuwa na marafiki wengi, bibi anasema hivi, ni ajifanyiae rafiki wengi ni kwa ajili ya uangamivu wake mwenyewe. Kasome kitabu cha Mithali. Kwa hiyo, jitengenezee kwanza stata, kabla hatujasogea sana. Kesho kwene kuona sasa furaha na amani kama nguvu nguvu. Kwa nini? Kwa sababu sisi tunatakiwa Kushinda vita zetu. Vita za kiuchumi zinahitaji nguvu. Vita za kwenye mahusiano zinahitaji nguvu. My dear, do you know, kuishi na mwanadamu mwenzio. Huu ni mwaka wangu wa 15, naishi na mwanadamu mwenzangu na sijai kugaili sijai kusema wiki ipi tena nafikiri niolewe na Jumanne aafu tutarudiana mm -mm. Stoka siku nimesema I do. I do till today. Do you know, inahitaji nguvu kuishi na mwanadamu mwenzio. Inahitaji nguvu kubwa sana kuishi na mwanadamu mwenzio bila kubadilisha misimamo yako ya kusema hivi wewe ni mfupa katika mfupa wangu na ni nyama katika nyama zangu. Sio wiki hii unasema huu ni mfupa katika mfupa wangu, baada ya siku tatu unasema samani samani, hujichanganya. Kuna vitu nafikiri sikuwa nimemwangalia vizuri, dada ana mdomo, nafikiri huyu ni muache, nimepata mfupa mwingine. Haya, tunakuruhusu, unakuja una na mfupa mwingine, unasema Isa, eh, samani, huu mfupa unaongea, huu mfupa unazurura yani una, una, una, una varieties inakuhitaji uwe na nguvu kusimamia misimamo yako ya imani ile ile, this is my wife and this is my husband till death do us apart. Do you know, inahitaji nguvu. Kwa miaka zaidi ya kumi kuwa na mwanaume huyo huyo bila kutafuta kiburudisho ah, inahitaji nguvu ya hali ya juu sana. Do you know, ili kuwa na biashara bora, biashara kubwa, inahitaji nguvu ili kuweza kuishi vizuri na ndugu, jamaa, marafiki na mahusiano mengine ya kawaida tu, do you know, inahitaji nguvu. Nguvu hiyo unajua unaitoa wapi? Unaitoa kwa mtu wa ndani mwenye furaha. Tutaanzia hapo kesho. Bwana Yesu, na kushukuru kwa ajili ya neno lako, ulioweza kunipa nafasi ya kushiriki na watoto wako. Maneno haya yawe ni uzima, maneno haya yakafanyike ni uzima kwenye maisha yao wape nafasi ya kumlisha na kumwangalia sana mtu wao wa ndani katika jina la Yesu. Mambo ya nje yasiwa influence, bali wapate influence kutokea ndani. Baba, wasaidie walipopungua, wajaze palipopungua, wajaze, katika jina la Yesu, Amen. wale ambao wana addictions mbalimbali mbali. Baba, katika jina la Yesu, waoneshe ya kwamba unawapenda Amen. waoneshe ya kwamba unawajali, waoneshe ya kwamba unawathamini zaidi ya yote, waoneshe kwamba inawezekana kutoka na kuwa bora kuliko walivyo sahizi katika leo, jina la Yesu. Baba, naeita neema yako asubuhi ya leo neema yako inayotunza kama chumvi, mtumishi wa Mungu alivyotupatia Jumatatu akasema, sisi ni chumvi ya ulimwengu huu. Baba, ukawafanya ndugu zangu hawa kuwa ni chumvi, neema yako pia ikafanyike chumvi kwenye maisha yao, ukawatunze, ukawahifadhi, ukawasaidie katika jina la Yesu, amen, amen. kesho tutaanzia mahali pazuri zaidi. umetumia sana muda mrefu leo kuweka foundation, ujue kwa nini natakiwa usome hichi kitabu. hiki kitabu wala hakihusiani kabisa na addiction Sio kwamba addiction hazipo, zipo, lakini hichi kitabu kinahusika zaidi na furaha, amani na pumziko. Yoyote ambaye hana furaha, hana amani ndani, hana pumziko, ana tabia ya kutafuta nje. Sisemi kwamba hautapata, ila utapata kitu ambacho kitakukost. Haleluya, yeah. utapata kitu ambacho kitakugharimu. Uh, namba unazoziona hapo, mtu wa Mungu, muda wowote utakaopiga, tunafanya kazi masaa ishirini na nne kwa ajili yako. Nunua hichi kitabu, ukihitaji mnunulie unayempenda. Japo mimi, hata mimi baada ya kusoma hichi kitabu nikasema ah, nakihitaji, kwa sababu kila mtu somewhere, somehow anahitaji mahali pa kufika pa utoshelevu. Na nikwambie, utoshelevu ni kama level, ni kama siti, ukifika unajua ukifika yani, ni kama mji, ni kama mji ukiambiwa hapa ni Paris eh, hapa ni Dar es Salaam. Ukifika utaona vibao eh, vimeandikwa hapa eh, karibu Dar es Salaam pumziko. Is like a city, ukishakuwa kwenye resti. Ni kama mji ukifika unajua nimefika Nimefika hapa nilipo, nipo kwenye mji unaitwa pumziko. Yaani vya nje probably havijaenda vizuri, lakini nimepumzika. Mai wangu ananisumbua, lakini ndani yangu kuna kitu kimetulia kuliko utulivu wenyewe. Biashara haziendi vizuri, lakini kuna kitu ndani, Roho Mtakatifu anatulia, na hapo ndipo nguvu zetu zinapopatikana. Haleluya! namba unazoziona hapo, mtu wa Mungu, ni kwa ajili ya kutoa sadaka yako. Toa sadaka Neno la leo naamini limekubadilisha, limekusaidia, kuna mahali limekupeleka. Haleluya. Mpaka tutakapokutana tena kesho, saa tisa kamili usiku. Shalom. Asante kwa kuwa pamoja na mimi kuanzia mwanzo mpaka mwisho wa ibada hii. Usiache kuomba, usiache kumtafuta Mungu. Na kama umebarikiwa na maneno haya, unaweza kutoa sadaka yako kupitia namba zifuatazo 0659687569, au 0753085789. Shalom.