Shalom mpendwa wa Bwana, this is Mama PT na leo na kukaribisha tena kuliisikiliza neno la Mungu. Biblia inasema maneno yangu ni roho na uzima. Neno hili lina uwezo wa kufufua tumaini na kuleta faraja moyoni. Huenda upo kwenye dhoruba au mawingu mazito, lakini kuna neno la Mungu lililo hai linaloweza kutuliza mawimbi na kukuletea amani. Leo karibu Ayubu, Ayubu sura ya kwanza. Mimi nawe tumesoma kitabu cha Ayubu mara nyingi sana na tumekisoma wakati tunajifunza, kwamba ulimwengu wa roho ukiwa unakuatend haleluya! Ulimwengu wa roho ukiwa unazungumza habari zako wewe, unajua wewe, una taarifa ndiyo. Biblia ikasema kwamba siku moja kwenye kitabu cha Ayubu sura ya kwanza, Biblia inasema siku moja wana wa Mungu wakakusanyika eh, kukutanika kwenda ibadani kumsikiliza Mungu wao. Biblia inasema hivi, na shetani naye akakusanyika pamoja nao, then yakaendelea ya kuendelea pale, shetani akapewa maagizo namna ya kudili na Ayubu na kufanya naye. Biblia inasema hivi katika kitabu cha Ayubu sura ya kwanza mstari wa kumi na tatu. Ninazungumzia habari za kuhandle pressure na kuhendo changamoto na kuhendo disappointments, lakini sasa sio kutoka kwa watu mm -mm. Maisha yamejaa taarifa. Hata kama unasema hivi, mimi sitaki kabisa kuzoeana zoeana na watu. Kwa nini? Kwa sababu nikizoeana na huyu ataniumberelea, nikizoeana na huyu atanisema vibaya, nikizoeana na huyu atanichukulia mali wangu, nikizoeana na huyu ataniharibia kazini, ninazoeana na huyu anakuja kwenye biashara yangu anamchukua msichana wangu, kwa hiyo bora basi niishi peke yangu. Bado utagundua hata ukiwa ni antisocial kama mapigo yako ni taarifa mbaya yatakufikia tu kwa hiyo maturity ndani ya ya, ya, ya, ya ya neno la Mungu yanatulazimu sisi kusoma wapi nyekundu nisimame wapi kijani niendelee haleluya kitabu cha Ayubu sura ya kwanza mstari wa kumi na tatu ilitokea siku moja hao wanawe na binti zake walipokuwa wakila na kunywa divai watoto wa Ayubu hao katika nyumba ya ndugu yao mkubwa mjumbe alikuwa mmoja tu mjumbe, akamfikiria Ayubu na kumwambia, hao ng'ombe walikuwa wakilima na punda walikuwa wakilisha karibu nao, mara Waseba wakawashambulia wakawachukua, wakaenda nao. Naam, wamewaua hao watumishi kwa makali ya upanga, mimi peke yangu nimepona, mimi tu kukuletea habari bila kujua Ayubu kwamba haya ni, ni matokeo sasa ya vita anayopigwa kwenye ulimwengu wa roho kulingana na makubaliano ambao by that time shetani na Mungu wamekubaliana juu yake. Ndio maana wakati nafundisha kitabu hiki nikasema we should always, sio mara moja, we should always. Unajua, mtu wa Mungu changamoto inakuwa ni nini? Mambo ya roho ni watu tunahisi yana affect maisha yetu ya roho tu, ndiyo maana, sometimes we are not serious Tunahisi kama ma maombi yana afekti maisha yetu ya kiroho tu, tunahisi kama kufunga ina afekti maisha yetu ya kiroho tu, tunahisi kama kutoa sadaka kuna afekti maisha yetu ya kiroho tu, tunahisi, tunahisi kama kutenda matendo mema yana mm -mm, yana afekti maisha ya kiroho tu. Hapana, mambo hizi, spiritual activities hazi afekti maisha ya kiroho tu, ah -ah. Fekti inakuja mpaka kwenye biashara. Mtu ambaye ni mzembe rohoni, fekti anaiona rohoni lakini pia anaiona mwilini, kwenye ndoa yake, kwenye familia yake, kwa watoto wake, kwenye kazi zake, hata mahusiano pia na watu wengine. Mbaya zaidi even hata uh, ability ya ku handle pressure na tension. Haleluya! kuna mtu mwingine anapopitia kitu kidogo tu you can easily recognize. Yani ukimwangalia tu unajua hmm, leo sio. Nilikuwa nafundisha juzi kwenye mission 46 nikasema jamani, kuna watu ambao hata wakipokea mshahara Unajua tu, njoo kesho kutwa ibadani maisia, utajua tu namna anavyocheza namna anavyosalimia watu, kanunua na kishati kipya, viatu kapiga kiwi, yani ni ni chaos. Kwa nini? kwa sababu kuna kitu fulani kinaendelea vizuri kwenye ulimwengu wa mwili by that time, haleluya. Kwa hiyo maturity ni uwezo wa kuhandle pressure na tension za maisha bila kupata shida kwa nje. Kwa nini? kwa sababu mtu, hapo kidogo, ukiwa mtu nimeelezea hapo nyuma kidogo, ukiwa mtu wa kupanic wa kuhamaki, wa kuwa na wasiwasi na stresi na kuwa surprised na kila kitu, huwezi kuishi umri mrefu. Sasa hivi stroke itakuchukua. Kwa nini? Kila kitu wewe kwako kwa unashangaa. Imagine hapa Ayubu, mm? mimi na yeye tumemsoma Ayubu sana. Kama ndio mara ya kwanza unaniangalia leo, nenda kasome kitabu cha Ayubu sura ya kwanza yote. Ayubu sura ya kwanza mstari wa kwanza wa pili na watatu mpaka wanne inaelezea utajiri na mali alizonazo Ayubu, a very very blessed man ana fedha na mali zisizohesabika, ana mifugo isiyohesabika nao. Hapa kitabu cha Ayubu sura ya kwanza mstari wa kumi na tatu anapata taarifa, hata sio watu kumwataki yeye, Biblia inasema mjumbe alikuwa mmoja tu, akaja akamwambia, bwana samani kaka Ayubu, samani samani sana, mimi nilikuwa huko, nimeona tu waseba wamewashambulia wanyama na kwa sababu alikuwa na utajiri mali na fedha nyingi, ameambiwa taarifa za kwamba mifugo yake yote yote yote imekufa. Ayubu alikuwa sawa tu. Tuendelee mstari wa kumi na nne mjumbe akamfikiria Ayubu, yani akamfikia Ayubu na kumwambia, hao ng'ombe walikuwa wakilima na punda walikuwa wakilisha karibu nao, mara waseba wakawashambulia wakawachukua wakaenda nao. Naam, wamewaua hao watumishi kwa makali ya upanga. Mimi peke yangu nimepona, mimi tu kukuletea habari. Yaani wanyama ng'ombe wote wamekufa, pamoja na wachungaji waliokuwa wanawachunga ng'ombe pia wamekufa. Mstari wa kumi na sita, huyo ang alipokuwa angali akinena akatokea mwingine na kusema Moto wa Mungu umeanguka toka mbinguni na kuwateketeza kondoo na wale watumishi na kuwaangamiza. Mimi peke yangu nimepona, mimi tu kukuletea habari. Huyo alipokuwa akali akinena, akatokea mwingine. Anapata taarifa ya kwanza ya hasara aliyoingia, haujabakia mfugo hata mmoja. Anapata taarifa ya mjumbe wa pili. Hizi zote ni taarifa, taarifa tu, kama ambavyo we unapokea kila siku taarifa za aina mbalimbali, una panic Tumwangalie tajiri, maana wakati mwingine wewe unapoteza tu buku buku tu, na sio kwamba umepoteza kwa sababu ya uchoyo. Ume misplace, unaficha mpaka unasahau, ila unavolaani watu pale huioni ile buku yako tu. Haya, mtu wa Mungu hapa kapoteza eh, wanyama, mstari wa kumi na nne na wa kumi na tano mstari wa kumi na saba Huyo alipokuwa akali ya kinena, akatokea na mwingine akase, uh, na kusema Wakaldayo walifanya vikosi vitatu, wakawaangukia ngamia, wakaenda nao naam, wamewaua wale watumishi kwa makali ya upanga, mimi peke yangu nimepona, mimi tu kukuletea habari. Jamani, kapoteza ngamia tena! Hapo huyu mtu amepoteza ng'ombe, huyu mtu amepoteza kondoo wote na anapoteza wanyama na watu wanaowachunga. Bwana asifiwe, amen. Anapoteza wanyama na watu wanaowachunga wanyama, kapoteza ng'ombe, kapoteza kondoo na ngamia. Mstari wa kumi na nane. Mstari wa kumi na nane: huyo alipokuwa angali akinena akatokea mwingine na kusema, wanao na binti zako. Yaani, baada ya kupoteza vyote sasa, adui ya kuishia hapo, kaingia nyumbani Anasema hivi, wanao na binti zako, yaani watoto wako wa kiume na binti zako walikuwa wakila na kunywa divai katika nyumba ya ndugu yao mkubwa. Mara mstara wa 19, tunasoma Ayubu sura ya kwanza, mstara wa 19. Mara tazama, upepo wenye nguvu ukatoka pande za jangwani, ukaipiga hiyo nyumba, pembe zake nne, nayo ikawaangukia hao vijana, nao wamekufa, na mimi peke yangu nimepona tu kukuletea habari. Mpaka hapa Ayubu is just fine and stable. Kapata taarifa ya kwanza ya, ya ng'ombe zake, wala hukumuona ana panic wala kuwa na wasiwasi. Kapata taarifa ya pili ya habari ya za kondoo the same response. Kapata taarifa ya tatu kwa habari za ngamia. Kapata taarifa ya nne kwa habari za watoto wake. Twende kitabu cha Isaya sura ya thelathini na nane. Bwana asifiwe, Bwana asifiwe sana. Amen. Tunatoka kwenye uadui wa watu, tunasogea mbele kidogo, tunaingia uadui namna yetu sisi wenyewe na taarifa tunazozipata kwa sababu maisha yamekuwa designed kila wakati kutuletea taarifa. Haiwezekani ukakaa bila taarifa. Unaweza ukakaa bila marafiki, unaweza ukajipunguzia marafiki. Siku hizi wanasema small cycle. Unaweza ukawa una cycle ya watu wako tu wachache, lakini you have your phone. Unaingia Instagram, unaingia TikTok, unaingia thread, unaingia Facebook, kote huko kuna taarifa. Kuna mtu alikuwa sawa tu hapa e, juzi kati nikaambiwa korona imerudi mara ya pili and people are worried. Siku moja nimeenda kumchukua kuwachukua watoto shule, nakutana na mzazi mmoja amevaa barakoa ah, nikamwambia ndugu yangu samani Mbona kuna kitu naona kama umevaa? Hebu niambie nini? Nini? Kwa sababu naona kama taarifa za duniani kidogo zinanipita. Zinani Akasema, "Ee hey mama mana, wewe hujui kama kuna corona?" Nikasema corona imekuja? Ee. Hey, hey. Basi sawa. Wewe basi na mimi niangalie duka la barakoa. Sijawahi kuvaa barakoa hata siku moja labda airport. Kwa hiyo sasa yule mtu hakuwa na dalili zote za kifua, hakuwa na mafua, alipata tu taarifa kutoka kwenye vyombo vya habari kwamba kuna korona imekuja. Kwa hiyo hiyo ni korona tu, lakini watu wengi tuna react kulingana na taarifa tunazozipata. Isaya sura ya 38, na tusome pale tupate mahali pa kuombea leo. Haleluya. Siku hizo Hezekia aliugua. Maisha yana mambo mengi, maisha yana mambo mengi. Zoea normalize praying. Haleluya, normalize fighting zoea kupigana. Maisha yana mambo mengi. Vita ikitoka kwenye ndoa utaikuta kwa watoto, ikitoka kwa watoto utaikuta kwenye kazi, ukitoka kwenye kazi utaikuta kwenye biashara, ukitoka kwenye biashara utaikuta kwenye mahusiano yako na watu wengine. Vita zipo kila mahali, usiziogope. Haleluya, ona ni jambo la kawaida. Haleluya, kila unapokutana na vita jiambie, nikana kwamba vile ninavyovuka barabara lazima niangalie kushoto na kulia, alafu nivuke. Siwezi tu kuvuka, lazima ni niangalie . Kwa hiyo haya ni mambo ya kawaida. Ukiyaona mambo ya kawaida, utayaombea. Haleluya. Ukishaona haya ni maisha ya kawaida piti, wakati mwingine anatuambia hivi, unaishije bila vita? Hata kama uzioni sitafute. Siku hizo Hezekia akaugua, mfalme, akawa katika hatari ya kufa. Kuna magonjwa ya kawaida tu, unakoa unajisikia, akihomahoma, malaria, unatapika, UTI E, na vitu kadha wa kadha, lakini kuna yale magonjwa ambayo unaona kabisa mm -mm, ugonjwa huu mm, sijui kama nitaamka vizuri na ugonjwa huu sijui kama nitapona. ni ya yangu leo, mtu wa Mungu, tuombe. Sisi Mungu atupe stability personal ya ndani ambayo inapunguza pressure ya nje. Kabla sijakimaliza kitabu cha Isaya sura ya thelathini na nane, hapo Roho Mtakatifu ananikumbusha juu ya kitabu fulani, very, very powerful. Tafuta pamoja na mimi kitabu cha Ruth, fungua kitabu cha Ruth, wengine wanasema Rutu Whatever utakavyoona wewe namna ya kukita kitabu cha Ruth, Ruth sura ya kwanza. Normalize, normalize fighting, normalize. Fika tu mahali, sema hivi mimi napigana vita. Ndio maana mi huwa ninawaambia hapa, sina haja ya kumpekuapekua mtu nikajua huyu ni adui yangu au sio adui yangu. Hapana, sina haja ya kuchunguza chunguza. Kujua kuna ugonjwa mpya utakuja kunipata mimi na watoto, kuna vimelea vipya vya mafua au mm-mm. Nikiamka tu asubuhi, nikitoka hapa nitapumzika lazima kidogo. Kila nikiamka nikishuka hata kama ni mchana, lazima ni clear anga. Siwezi kujua nini wala nini kiko wapi saa ngapi. Kwa nini? Kwa sababu Biblia inatuambia hivi, ingawa tunaenenda sisi katika mwili, hatufanyi vita kwa jinsi ya mwili. Elewa hiyo sentensi, kwa sababu ni Kiswahili chepesi kabisa ingawa tunaenenda katika mwili, ingawa tunafanya kazi katika mwili, ingawa tunafanya kazi katika, uh, uh, uh, katika mwili, ingawa tunaoa na kuolewa katika mwili, ingawa tunafanya biashara zetu katika, jamani, hata kanisani tunaenda katika mwili. Lakini inapotokea swala la vita, weka mwili wako pembeni. Mwili una, una, una include logic, reasoning. Eh, kwa nini, kwa nini jambo hili limenipata ah, kwa nini jambo hilo lisikupate? Kwani wewe ni nani? Mwili unahusianisha una, una connections. Lazima uwe na watu unajuana nao. Kwa hiyo kama umezaliwa familia ya kimaskini kama ya kwangu, uko mzima, hakuna hata mwenyekiti wa kata tayari, mpaka hapo connection huna. Vita ya mwilini inakutaka ina, uwe na nguvu, physical strength. Kwa hiyo ukifunga tu kidogo hivi kama mimi basi, huwezi kupigana na baadhi ya watu. Vita ya mwilini inakulazimu uwe you know, mrembo Sio urembo wa mwaka juzi wa kwa kubandika migomba, urembo mpya kila siku, madude mapya, manywele yanakuja mapya, unayo? can you afford them au ni lile lipstick umenunua tangu Januari? Wamesema jamani, wataalamu lipstick inatakiwa idumu wiki mbili tu. Wewe ulienda kunua lipstick za jumla za kukubeba throughout the year, unaambiwa hapana. Jamani, lipstick kama ulikuwa ujui, ndugu yangu, wataalamu wa afya wanasema unapoinunua leo, zikipita siku 14 ichukue tupa, kanunue nyingine. Wewe ulinunua bando bando, kitita, malipstiki ya jumla, maskara ya jumla, mawanja ya jumla, mapoda ya jumla. Kwa hiyo dude lako la mavipodozi limekaa hivi, mengine yameexpire na kusoma hujui, kwa hiyo unaendelea kuyapaka mpaka hapo. Vita ya urembo bado huielewi. Kadri siku zinavyozidi kwenda, wameacha watu kupaka mapoda yale meupe, hawapaki Hizo poda saizi wanatumia watoto, tena sehemu za siri. Watoto wadogo, kabla hajawekewa nepi, ndo anawekewa poda. Wewe bado una poda nyeupe, kwa hiyo ukitokea hivi <laughs> nsiuka, si nsiuka. Yani kitu cha kitu cha kutisha. Hawatumii hizo poda eh, poda zile za udongo nyekundu, jamani, pia saizi hawatumii, wana vitu vingine kabisa. Kwa hiyo vita ya mwili inakutaka uwe up to date. Hayo mambo hutayaweza. Utaweza kabisa vita ya mwilini, na kutaka uwe na misamiati mipya ya kuchambana na adui yako mipya, sio unamwambia popo mbili zavuka mtu e. Kichwa kama gorogi ah. Yani utajikwaza tu, hiyo misamiati saizi haitumiki. Unatakiwa uwe uwe yani saizi ah, wanasemaje? Ah, kimemlamba ah, okay. Basi na, na, na mtafuta, eh, kimekula ah, unaambiwa kimekulamba. Hii ilitumika wiki mbili zilizopita yani, you have to be very updated, lakini vita vya roho ni nyepesi, ni kusoma andiko kulikalili. Yamkini wamekusanyana lakini si kwa shauri jema, vipande vipande ha, yani vita vya roho ni kujua kusoma kukalili andiko na kunena kwa lugha, hata uwe na sura hujapaka lipostiki hujapendeza. Ndio maana vita ya rooni ni nyepesi. Aliyetupa vita ya rooni alitutendea feva, alitutendea jambo kubwa sana. Haleluya, haleluya! Na ndiyo maana unaweza ukisoma, kama we ni msomaji mzuri kabisa wa Bibilia, utakubaliana na mimi, vitu ambavyo vilikuwa vinaonekana vya kawaida vya mwilini, eti watu wa Mungu walipofanya matendo ya kiroho walishinda Waamaleki. Wanapigana na wana wa Israel, then Musa eh, anakwenda ananyenyua mikono juu eti wanashinda akishusha mikono wanashindwa. Sasa mbona kama vile hamna uhusiano? No, ni wewe tu ndio unayehisi kwamba, uh, unayehisi kwamba hakuna uhusiano kati ya mambo ya rooni na ya mwilini. Yapo. Eti mfalme wa Asuero amenuna, amejikwaza kamisi Vashti, kafunga mlango ndani haongei na Esta. Badala Esta apewe na makungwi kamati ya maelekezo mume mbembereze. Kuna wengine wana visirani, unambembeza na kuangalia tu kwanza, ukuta asikii vizuri. Kwa hiyo wewe una kipawa cha kubembeleza, unaongea mpaka na Kiingereza usichokijua, una Google AI. Hey, help me how to talk to my stupid husband AI <laughs> <laughs> hey, anakuletea pale script, unameza dear, uh, leo tumpe nani George? Dear George, I am behold In front of you your wife. Okay. una meza script unakwenda kwa George kumwelezea, na George anakuangalia. Mna mwingine mnasema, mbona nina kipawa cha kumbembeleza mtu wangu, shida nini? Unambembeleza kweli, honey, honey bee, honey bunch, my love embo bana sogea. Bibia inasema hivi, mfalme ya Asuero alipojifungia ndani, Esther akasema, sitaweza. Huyu jamaa jinsi alivyo, sitaweza vita minister iweza, by the way hapa nimechaguliwa katikati ya warembo wengi sana. Bibi anasema hivi, Esther akafunga siku tatu bila kula wala kunywa. Ni wewe tu ukifunga masaa kumi na mbili una haha, kama unataka kufa e, hey, Yesu wangwe, tunafungwa saa ngapi? Niandalieni ma nani mayai, niangalie. Jamani jamani, hivi bado naona vizuri. Kuna mtu juzi alifunga, anaambia mama, unaniona unaniona? <laughs> Nikamwambia ambia ila lakini, Naomi yani, unajizungusha na mambo mengi asa ni, nimefunga. Nikaambia sa umefunga sangapi, saa ngapi? hiyo ni saa kumi na moja mama, tangia saa moja kamili nimefunga mpaka saa kumi na moyo nikasema, huyu huyu ndo tungepewa este wetu huyu. Yani, yani, hapana, yani, mpaka leo tungekuwa tumepigwa sana sana na hamani. Este bibi nasema akafunga siku tatu bila kula wala kunywa ili tu akamsemeshe mume. Nani hapa katikati yetu, sijui ukaniuliza hilo swali sijuka, e, na wewe, au, siniulize, nasema hivi, nani katikati yetu hapa anaweza kufunga siku tatu asile wala kunywa ili amuongeleshe mtu wake? No one! Eti nifunge nisile? Kwanza watu wanavyopenda chakula! Sasa ndugu yangu, mimi nakula. Ukiamua utacheka tu, ukiamua endelea kununa, mimi sitaweza na na you know, siku hizi sio kama nawasema ndugu zangu, ila siku hizi wadada wanakula kuliko hata kaka wa kiume. Kwa hiyo anasema ah, mimi nakula bana, yani eti nikae siku tatu kwa ajili ya kumbembeleza mtu? Kwanza watu wako wengi ana, ana, ana, ana mafundisho yake kuzi sana ameatoa huko siju wapi man, wana magrupu ya, ya umoja wa machizi huko Magomeni kwao anasema hivi, mwana huu unambembeleza wa nini? kula kula, maisha ndo haya. Haya Esther, akafunga siku tatu bibi anasema hivi bila kula wala kunywa, mamchungaji, siku tatu eh, yani masaa sabini na mbili consecutively. Bila kula wala kunywa na alipomaliza hapo ndio akaenda kuongea na ndio na mme wake na ndio mlango ukafunguliwa na ndio maana Esther, baada ya pale tu, mfalme anamuuliza hivi, Esther unataka nini? Hata nusu ya ufalme nitakupa. Bibi anasema Esther akasema, nani mme wangu aswelo, na nakufanyia karamu tule kwanza. Kwanini njaa siku tatu alikuwa haja ajaa? Akasema, hapa nikianza kujieleza mambo yangu naweza nikajikua katikati, ngoja nitengeneze kwanza fist watu wale kwa hiyo ukiangalia vizuri utagundua maisha ni ya rohoni. Ni wewe tu ambaye haurohoshi, ni wewe tu ambaye unahisi kwamba mambo ya kimwili mm-mm. hayahusiani kabisa na mambo ya rohoni, no. Mtu alinuniwa na mai wake kanuniwa siku nyingi, mfalme afungui mlango akafunga na kuomba. Nasema nini? Nasema stability wewe, uh, eh, uhodari wako na uh, kuwa strong wakati unapata taarifa ambazo sio nzuri. Nimesema tufungue Ruthi sura ya kwanza, tusome pale leo tusome tu, mtu wa Mungu, kitabu cha Ruthi sura ya kwanza. Ikawa zamani za waamuzi walipoamua. Tutakirudia kitabu chetu cha Isaya sura ya 38 siogope. Ikawa zamani za waamuzi walipoamua, kulikuwa na njaa katika nchi. Akaondoka mtu mmoja wa Bethlehemu ya Yuda akaenda kukaa nchi ya Moabu, yeye na mkewe na wanaye wawili. Nchi moja ilikuwa inaitwa Bethlehemu ya Yuda ikapata changamoto, kama ambavyo maisha yana changamoto. Ile nchi ikapata njaa, kawaida Biblia inasema hivi: huyu jamaa alikuwa na mke na watoto wawili wa kiume, akaondoka nao hapo Bethlehemu, akaenda nao mji mwingine unaitwa Moabu, akakaa kule. Kwa nini? Kwa sababu by that time Moabu kulikuwa kuna chakula, Bethlehemu hakuna. Mstari wa pili: na jina la mtu huyo aliitwa Elimeleki, na jina la mkewe Naomi, na majina ya wanawe wawili Maloni na Kilioni, wa Efrati, wa, wa Bethlehemu ya Yuda; wakafika nchi ya Moabu wakakaa huko. Haleluya, amen. Wametoka zao Bethlehem, kwa kuwa Bethlehem kuna njaa. Mwanaume kabeba mke na watoto wake wawili, wakaondoka kuhama nchi, wakaenda huko, wakapata chakula, wakakaa huko. Mstari wa tatu, akafa Elimeleki mumewe Naomi. Kwa hiyo hapa tuna Elimeleki, mwanaume, mkewe anaitwa Naomi, na watoto wao wawili, Maloni na Kilioni. Biblia inasema Ruth sura ya kwanza, Rutu sura ya kwanza mstari wa tatu akafa Elimeleki mumewe Naomi, akafa na yule mwanamke akasalia na wanae wawili. Mstari wa nne, nao wakaoa katika wanawake wa Moabu, na jina la mmoja aliitwa Orpa, wa pili aliitwa Ruth, wakakaa huko yapata miaka kumi. Haleluya! So yule mwanaume amefariki, mama amebakia na watoto wake wawili wa kiume watoto wa kiume wakasema hivi, ngoja tuangalie namna ya kumsaidia mama yetu kupata kampani. Wakaoa, kila mmoja akaoa. Baada ya kuoa, mstari wa tano, wakafa Maloni na Kilioni wote wawili, na huyo mwanamke akawa amefiwa na wanaye wawili na mume pia. Imagine watu walivyo so stable kwenye mioyo yao, wamesha normalize vita. Kwa hiyo when shit happens kwa nje wala hawatetereki. Imagine umetoka mkoa mmoja, umetoka mji mmoja, umeenda mji mwingine, mumeo amekutoa na mimi nawakia kabisa. Naomi probably hakutaka kwenda, lakini sasa maisha yanatufundisha sisi wake kuwatiwa ume zetu, hata kama wakati mwingine hatuelewi tunachokitii. Maandiko ni maandiko, you cannot question the Bible. Huwezi kukaa we na kichwa chako kasema, je ni mti kama ni mfupi kama meishia la tatu yaani ukishaolewa. Na ndio maana kama unajiona wewe, habari za kuheshimu mamlaka, kukaa chini ya mtu uwezi, we ni jeshi la mtu mmoja, mwanaharakati wa haki za binadamu, hujazoea kuendeshwa, kaa peke yako, kaa peke yako hivyo hivyo, kama mjusi. Ila ukiamua hivi, mimi sasa nimeamua kuwa na mtu yani mume, maana yake najua, lazima ujue utapelekeshwa uelekeo ambao sometimes, sio mara zote, sometimes huelewi. Kwa hiyo naashumu na kabisa Naomi alimwambia mmeo, jamani, tutulie, kwani tuondoke peke yetu? Kwa sababu hakuelezewa mtu mwingine, yote aliotoka Bethlehemu ni wenyewe tu. Mwanaume aliona njia imezidi, akamnyanyua mkewe na watoto wake wawili, akaenda nao mji mwingine. Haleluya, Bwana asifiwe. Amen. Baada ya kufika kwenye ule mji, mwanaume akafa. Baada ya kufa, mama akabakia na watoto wake wawili. Watoto wale wakaona wamfeve mama yao waweze kuoa kutengeneza familia kabla hata wale wanawake hawajapata mimba na kuzaa hata watoto. Wale wanaume nao wakafa. Mstari wa tano wakafa na maloni na kilioni wote wawili, na huyo mwanamke akawa amefiwa na wanawe wawili na mumewe pia. Bado yuko very stable, Naomi yuko sawa tu. Naomi na waku, uh, mstari wa sita ndipo alipoondoka yeye na wakweze, yani sasa hana mume, hana watoto wa kiume tena, wamekufa yuko peke yake, lakini yuko na mabinti wawili ambao walikuwa ni wake wa watoto wake. Mstari wa sita, ndipo alipoondoka yeye na wakweze, ili kurudi kutoka nchi ya Moabu, maana huko katika nchi ya Moabu amesikia ya kwamba Bwana amewajilia watu wake, amewapa chakula. Kwa hiyo baada ya mumewe kufa na watoto wawili kufa, Biblia inasema hivi: Bwana akawajalia kule Bethlehem, akawarudishia chakula. So yaani, ile njaa ikaisha. Ndio maana mtu wa Mungu, kama unaweza kuvumilia, vumilia tu, njaa ipo, siku inaisha. Haleluya, amen, haleluya, amen. Njaa, dhiki, tabu haziendagi muda mrefu sana, vumilia tu, usije ukaenda mji ambao ukafa ukaua biashara yako, ukaua ndoa yako, ukaua watoto wako kwa ajili ya haraka haraka ya kupata chakula tu, chakula tu. Hawa watu walitoka mji mmoja kwenda mji mwingine kwa sababu ya chakula tu na, na, lakini pia nikwambie, kwenye ule mji walioondoka waliacha watu. Kwa hiyo ni uoga tu. Ingekuwa ni njaa kubwa kiasi hicho, nchi nzima ingehama. Haleluya! kama una sababu ya kuondoka mahali, usiondoke, njaa itakuua. Haleluya! Na Mungu ana tabia ya kuwarudia watu wake. Akairudia Bethlehemu akaibariki tena, njaa ikaisha. Kwa hiyo ikamlazimu Naomi na wakweze wale wadada wawili warudi. Basi mstari wa saba: basi akatoka pale alipokuwapo na wakweze wawili pamoja naye, wakashika njia ili kurudi mpaka nchi ya Yuda. Kisha Naomi akawaambia wakweze wawili Nendeni sasa mkarejee kila mmoja nyumbani kwa mamae. Bwana na watendee mema ninyi kama ninyi mlivyowatendea mema hao waliofariki na mimi pia. Nazungumzia nini hapa? nazungumzia stability ya moyo kuwa sawa tu. When you go through things, unapopitia mambo magumu. Mimi nina uhakika kabisa huyu mama alikuwa ni mcha Mungu 100%. Kwa nini? Kwanza sentesi hii tu ya mstari wa saba, uh, mstari wa nane kisha Naomi akawaambia wakweze wawili, nendeni sasa mkarejee kila mmoja nyumbani kwa mamaye. Kutoka hapo anawabariki. Anawabariki wapi? Kila mtu anatoa kwenye kinywa chake yale yaliyoujaza moyo wake. Haleluya! Kwa hiyo kama Naomi alikuwa sio mwombaji, kama asomi neno, asingejua hata kama Bwana anabariki watu. Mstari huu wa nane anawaambia hivi, Bwana awatendee mema ninyi. Anawabariki wakwezake kama ninyi mlivyowatendea mema hao waliofariki, na mimi pia. Mstari wa tisa anaendeleza baraka Naomi, anasema hivi Bwana na wajalie kuona raha kila mmoja nyumbani kwa mumewe. Kisha akawabusu nao wakapaza sauti zao wakalia. Mama anawambia rudini, msinifuate mimi. Haleluya. Na mama yuko sawa tu na wala hakuonekana kama amefiwa. Tena sio na mume tu wala na watoto tu, hapana. A, a, yani, amefiwa na watu wote aliokuwa nao. Tena amefiwa akiwa nchi ya ugenini. Haleluya! mbaya kuliko yote, mama amefiwa akiwa mzee. Unajua, ukipoteza wakati ukiwa kijana una matumaini, unasema hivi, amepotea mai wangu wakati angalau, angalau nikiwa kijana na uwezekano wa kuolewa tena. Kwa hiyo, angalau, hata kama unalia msibani ulii sana. Unajua hapa katikati ya waliokuja kwenye msiba kuna muujiza wangu hapa. Kwa hiyo, unakuwa angalau una matumaini ukifiwa ukiwa kijana, walau una matumaini ya kuolewa tena. Mtu ambaye amefiwa na watoto akiwa kijana, chini hata ya miaka 40 au 45. Anayo matumaini haleluya ya kuzaa watoto wengine, lakini Naomi hapa ameshakuwa mtu mzima, Bwana asifiwe. Ameshazeeka, amesha imagine watoto wameoa, miaka kumi baadaye wakafa. Kwa maana yake watoto wamekufa wakiwa watu wazima kwa hiyo, Naomi ni mzee lakini si the confidence. Si utulivu aliyokuwa nao wala kuonekana kama nini. Tena alikuwa fine and okay, anarudi kwenye mji wake bila hata kuwaza kwamba mtapata aibu. Watanicheka watu. Watasema mimi na mme wangu tulikimbia njaa. Haya, sasa, leo tunarudi. Bila a, leo ninarudi nikiwa peke yangu, sina mume, sina watoto tena. Haleluya! Lakini maandiko yananishawishi kabisa, huyu mama alikuwa mcha Mungu kabisa, kiasi kwamba, unajua, ukiwa unaomba, ndio maana anasema vita ya rohoni ni nyepesi, kwa sababu ukiwa unaomba, ukiwa unanena kwa lugha special, Mungu anakutengenezea stamina ya rohoni, unakuwa sawa tu. Sijui kama unanielewa. Haleluya! unapitia vitu vingi na vigumu na uko sawa tu. Ndio maana huwa nawatia moyo ndugu zangu, mtu anayeomba na mtu asiyeomba ni watu wawili tofauti. Mtu anayemcha Mungu na mtu asiyemcha Mungu ni watu wawili tofauti, hata kama wanapita kwenye situation zinazofanana. Imagine, angekuwa mtu mwingine anapitia kwenye jambo alikuwa anapitia Naomi kwenye kitabu cha Ruth. Unafiwa na mume, baada ya miaka kadhaa unafiwa na watoto then unatakiwa kurudi na na kwa wakati wako, ukiendelea kusoma hichi kitabu utagundua Naomi alirudi akiwa broke, akiwa hana kitu. Naomi amerudi Bethlehem maskini maskini kwelikweli, lakini ni maskini mwenye furaha na amani, kiasi kwamba alirudi na mkwe wake mmoja, Ruth. Ruth anamwambia jamani, mama mkwe, tutakufa hapa, ngoja mimi nitoke nikaokote wakati watu wengine wanavuna, wamemaliza kuvuna. <laughs> Haleluya! wakati watu wanavuna, wamemaliza kuvuna, yamkini kutakuwa kumebakia mipunga drop, drop, moja mojamoja, niokote nichukue, sisi angalau tukakoboe tule. Naumi alikuwa sawa tu, tena anamuelekeza viunga, anamwambia ukienda shamba fulani na shamba fulani, wale ni matajiri, huwa hawavuni wakachukua kila kitu, kwa hiyo hata masazo huwa ni mengi. Haleluya! kwa hiyo mwanamke ambaye moyo wake umejaa Yesu, amejaa ndani neno kwa wingi, hata haibu haioni sana. Bwana asifiwe sana. Sijui kama unanielewa mtu wa Mungu au unapambana na usingizi hmm? Kwa hiyo Naomi alikuwa sawa tu kwa muda wako, na kitabu cha Naomi ni kifupi, imagine kina chapta nne tu. Yani Naomi sura ya kwanza sura, I mean, Ruth, sura ya kwanza sura ya pili sura ya tatu sura ya nne, umemaliza kwa hiyo unaweza ukasoma ndani ya nusu saa, umemaliza. Naomi akarudi Bethlehem akiwa broke, zero, hana mume, hana watoto eh, hana chakula but she was fine. Ndivyo maombi yanavyomfanya mtu, maombi ndivyo yanavyomfanya mtu, anakuwa so stable, anakuwa vizuri kabisa, kana kwamba hapitii changamoto, lakini anapitia, kwa sababu maisha yanazo changamoto, ndo hizo tunaziita vita. Sasa hakujua kama atafiwa, haleluya. Hakujua kama atazika watoto haleluya, lakini alikuwa sawa tu. Isaya sura ya thelathini na nane, siku hizo Hezekia aliugua ikawa, akawa katika hatari ya kufa kwao, sio tu aliugua kawaida, kwamba akaenda kununua panado, alafu akawa sawa? No, Biblia inasema aliugua akawa katika hatari ya kufa. Na Isaya nabii, mwana wa Amozi, akaenda kwa mfalme akamwambia. Kumbuka Hezekia ni mfalme, sio mtu wa kawaida. Kwa hiyo mimi nawe lazima tukubaliane, mfalme akiugua tuna draw attention ya nchi. Kwa hiyo mfalme akiugua anatibiwa na madaktari bingwa, achana nawe unajitibu nyumbani, unafanya ukisikia siu maeneo hapa hivi vichomi hivi, mara nyingi vichomi inapiga fenegani. Na leo baada uko wapi? Em, mnaenda pale na ni famas, waambiwa kupe fenegani za mtu mzima mwenye utindio tatu, unakuja pale unakunywa. Hezekia akaugua. Hezekia ni mfalme, na mfalme akiugua, mtu wa Mungu hajitibu mwenyewe nyumbani. Waganga, waganguzi, wachawi, waagua, wasomanyota wote wanakuja pale. Nani kamloga mfalme? Achana nawe, bado wanabahatisha, nani anakuloga? Mafua ya poni. uh -huh. Mfalme ana jopo pale la kumwangalia kwa rooni na vya mwilini anatibiwa na madaktari bingwa. Sio wewe unakwenda pale hospitali, unapanga foleni, unapewa namba, unasinzia, namba yako inasomwa ukiwa umelala. <laughs> hawakuamshi. Ukishtuka, namba imepitiliza. Kwa hiyo hujui uchukue namba nyingine au ufanyaje? Uh -uh, mfalme anatibiwa na madaktari bingwa. kama haikutosha siku hizo, tunasoma Isaya sura ya thelathini na nane. Siku hizo Hezekia aliugua akawa katika hatari ya kufa, na Isaya nabii mwana wa Amozi akaenda kwa mfalme akamwambia, Bwana asema hivi, tengeneza mambo ya nyumba yako, maana utakufa wala hautapona, eh, eh. Mfalme akaumwa, akaugua. Biblia inasema akawa katika hatari ya kufa, hata ugonjwa, kila anayekuangalia pembeni anaona kabisa. Mmm, hata wewe unao ndugu zako, probably unawauguza, kila unapoenda kumtembelea hospitali mmm, pale Muhimbili ukimwangalia hivi, anasema tu Bwana Yesu tunakuangalia tu wewe sasa, ila sioni kama huyu mtu ana dalili ya kupona. Kwa hiyo Biblia inasema Ezekia, Ezekia mfalme akaumwa sana, akawa katika hatari ya kufa. Kama haitoshi nabii akaja, nabii alipokuja pale, wala hakuja na uponyaji, akamwambia hivi, Ezekia, nina ujumbe, tengeneza mambo ya nyumba yako, unakufa. Na nikwambie katika manabii wote walio so perfect accurately ni Isaya. Kuna wale manabii uchwala, sijui kama ushawahi kukutana nao e, jina lako, naona zizi zizizi zi, zi, zi, zi, zambalau profesa profesa na, na, naona kadi yako hapa, CRDB CRDB inaanza na 0152 kadi zote za CRDB Naona kat katikati yenu hapa tuko kwenye hili kundi mmoja hapa anaumwa tumbo. Wakija waumini mia moja ibadani. Lazima kuna mmoja ana tumbo alijakaa sawa. Lazima hata hahitaji unabii. Kuna wengine tu wanakujaga ibadani wameshiba. Kwa lazima tumbo limuume. Acha mimi sizungumzie hao manabii hao nabii Lengesha. Uchaguzi huu kila mtu anaandabilia. Kutakuwa kuna eh, naona na muona na mu... Ah -ah, ah ah. I say mtu wache hii ni nchi yetu ya amani. Kuna mambo sisi hatuyajui, hatu, hatu hayo. Kwa hiyo manabii uchwara wale ana mikwa mingi sana bra, bwana wewe, unataka kutabiri tabiri, basi tumalize jamani, tuatoa sadaka sangapi? Wengine tunaishi huko huko Bonyokwa, kwa unakuwa ibadani muda mrefu, anavuta muda na nabii anakasirika, usipochangamka anakasirika Inabidi akija pale kwa kwa ushangilia, yes, papa, yes, papa, yes papa. Hapa Ezekia hakusema yes papa, hakusema godipa. Na nikwambie Isaya alikuwa sio nabii uchwara, kwa sababu Isaya ndio alitabiri ujio wa Yesu Kristo na amekuja kweli. Haleluya! kwa hiyo kila unabii uliokuwa unatolewa na Isaya was so perfect. Haleluya. sio sio, sio unabii wakusema hivi ni, ninaona ni, ni, ni friji lako ehe, lina karoti hata mimi ukifungua friji yangu usiku ina karoti, vitu so obvious. Kwa hiyo akamfuata mtumishi wa Mungu akamwambia hivi, mm? Unakufa. Kwa hiyo kwa kuwa unakufa, weka sawa mambo ya nyumbani kwako, kama umegombana na mkeo, weka sawa mambo ya mirathi, nani achukue shingapi, mtoto gani akae wapi wapi, weka sawa. Biblia inasema hivi, mstari wa pili. Haleluya! No, turudie mstari wa kwanza. Siku hizo, tunasoma Isaya sura ya thelathini na nane. Siku hizo Hezekia aliugua akawa katika hatari ya kufa, na Isaya nabii mwana wa Amozi akaenda kwa mfalme akamwambia Bwana asema hivi, tengeneza mambo ya nyumba yako, maana utakufa wala hutapona. Biblia inasema mstari wa pili, basi Hezekia akajigeuza akaelekeza uso wake wa ukutani, akamwomba Bwana. Wow, haleluya! Maisha yamejaa taarifa nyingi sana za kukatisha tamaa. Tumemwona mai wako ameingia mangesholoji, una panic. Tumeona sijui kuna ugonjwa gani mpya unakuja, chicken pox, una panic. Haya, tumesikia kuna korona part 2 una panic. Nimekuambia hapa, tengeneza we mwenyewe stability ya ndani. Mambo ya nje ukiyaendekeza, yatakuwa kweli, kwa sababu nje kumetengenezwa kumdistract mtu wa ndani. Haleluya. Haleluya. Kuna uadui kati ya uzao wa mwanamke na uzao wa nyoka. Permanently, moja kwa moja. Kwa hiyo kuna uadui wa milele kati ya ndani ya mtu na nje ya mtu. Ndio maana Biblia inasema hivi, mwili hufanya kazi siku zote ukishindana na roho. Maana yake roho na mwili kila wakati vipo kwenye mashindano. Kwa hiyo mwili kila wakati una send signals kwenye roho ku distract. We hujawahi kuona siku ambazo unasema unafunga ndio siku unaosikia harufu nzuri ya vyakula una, unaangaika mpaka unaanguka Kula, eh, hatukuoni tu, lakini ulikimbia na andazi ukanywa maji baadaye, ukajifuta ukaja kufunga. Ni kazi huu. Unasema mwenyewe, Mungu ukinibariki, kazi na kutolea mimi. Mambo ya roho yalivyo magumu! Mungu anakupa kazi, akishakupa, unaanza kutuuliza eti samani, natakiwa nitoe limbuko? Limbuko ni hiari au ya lazima? Yani, tayari ukishapata kile kitu ambacho ulishamwomba Mungu, unaanza sasa kucompromise. Kwa hiyo mwili, kila wakati, taarifa za nje zimekuwa designed kumdistract mtu wa ndani. Haleluya! zaidi sana na mapema sana utakavyoelewa mambo haya, ndivyo mapema sana utakavyoanza kupumzika. Maana kuna mtu anapitia jambo moja sawa na wewe, lakini yuko sawa tu, yuko sawa tu, na hata akifika ibadani wala hamuombei mume wake anayemsumbua anaombea watu waokoke waje kwa yesu lakini cheki unavyoombea baba joni una mlaani afe tumesikia kuna korona pati mbili akohoe nami wanawambia watu wabaya wanachelewa kufa akohoi ndo anazidi kuwa mkorofi kila siku bado yupo tu haleluya amen biblia inasema hivi basi hezekia wala hakumjibu nabii wala hakumwambia hivi shindwa back to sender uh ah -uh. -ah. Akamsikiliza nabii akamsikiliza, baada bibe, ya kumsikiliza, Biblia inasema hivi, basi Hezekia akajigeuza akaelekeza uso wake wa ukutani, akamwomba Bwana. Kila unapopata taarifa mbaya ya kukukatisha tamako, wamekusema mm, wamesemasema unajichubua, mkologo amekukataa e, jamani, mimi kabla ujamaindio ujajisikia vibaya Muombe Mungu haleluya. Ukipata taarifa nyumbani, baba anaumwa, mama anaumwa, si wana ada watoto, kabla hujafanya lolote, omba, this is the only way tulionayo. Ingawa sisi tunaenenda katika mwili lakini hatufanyi vita vyetu sisi kwa jinsi ya mwili. Haleluya. Yezekia hapa alikuwa anaumwa katika mwili. Biblia inasema hivi, alipopewa ile taarifa akamwomba Bwana. Ukipata taarifa mbaya, taarifa ya kukuvunja moyo, taarifa ya kukatisha tamaa, huwa unafanya nini? Jiulize tu mwenyewe. Basi Yezekia akajigeuza akaelekeza uso wake ukutani akamwomba Bwana akasema, e Bwana kumbuka haya. Na nakusii kwamba nimekwenda mbele zako katika kweli na katika moyo mkamilifu na kutenda yaliyo mema machoni pako. Hezekia akalia sana sana, lakini sio mbele za watu, akalia mbele za Bwana. Haleluya! Na mimi nimewahi kufundisha hapa nikasema, kila mahali ukiona hivi akamlilia Bwana, akamlilia Bwana, sio alilia machozi mm -mm. Kumlilia Bwana ni kuomba, kuomba kwa kumaanisha kwa kuugua, kusikoweza kutamkwa. Baba nisaidie, kuna jambo nalipitia hapa Sioni njia, sioni mbele, sioni nyuma, sina connection. katika jina la Yesu unifanyie njia Bwana, unifanyie njia Bwana. Nimepewa taarifa hii ya kwamba ninaumwa, nimepewa taarifa hii Bwana ya kwamba nina ukimwi, nimepata nimetoka kupata majibu kutoka kwa daktari ya kwamba nina kansa, nina kansa ya titi, nina kansa sijui ya vini, nina kansa ya damu Baba nisaidie. Nimetoka kupata taarifa, mtoto wangu shuleni ameanguka, ameanguka kifafa. Baba, nimepata taarifa, mume wangu ana hili, mke wangu ana hili. Baba nisaidie, Baba nisaidie, Baba nisaidie, nisaidie. Nimepata taarifa mwenye nyumba anakuja na sina kodi. Baba nisaidie, nisaidie kabla sijawapigia ndugu jamaa na marafiki. Baba nisaidie, Baba nisaidie, Baba nisaidie. Biblia inasema Ezekia akamuomba Bwana, shanda rabasata manda rabaseke kende ribosaika riakunda rabasaka mando rabasaka, katika jina la Yesu, erebo shanda rabasata rikota rabazonda mande ribosaka ramashonda eribo sata lako rabasata keribo sata rete ribosata mante rabasaka, rabasaka. katika jina la Yesu, tengeneza mtu wangu wa ndani, tengeneza mtu wangu ndani aweze kuhende aweze kuhende aweze kuende changamoto tensions vita, katika Yesu tunaenenda tunaenenda katika jina la Yesu, maana Bwana neno lako linasema, ingawa sisi tunaenenda tunaenenda katika mwili, hatufanyi vita vyetu kwa jinsi ya mwili, kwa maana silaha za vita vyetu zina uwezo katika Bwana hata kuangusha ngome, karabasanda enderabasaka kerabasanda ngome ngoe umaskini kwenye maisha yangu anguka sasa. Ngome ya magonjwa, ngome ya magonjwa kwenye maisha yangu anguka sasa. Ngome ya umaskini kwenye maisha yangu anguka sasa. araba shanda manda rabasaka konda rabasaka ya konda rabasaka kerebo shanda manda rabasaka Baba, katika jina la Yesu ninaomba kwa ajili ya mtu wangu wa ndani kerebo zanda araba zinda leko rabasaka ya ndio bosaka yote ambayo yanaendelea nje yasi mdistract yasi muumizi yasi mdisappoint mtu wangu wa ndani. Mjaze nguvu, nguvu za roho wako, kota raba sata yako na raba seke, mjaze nguvu mtu wangu wa ndani, katika jina la Yesu, katika jina la Yesu nakataa kupigana vita na kushindwa, ota raba sata yakonda raba seke, nakataa nakataa na nakataa, nakataa. Nakataa kushindwa na taarifa za mbaya nazo pata kutoka nje marabasha, be strengthened be strengthened katika jina la Yesu. Hakutatokea taarifa yoyote mbaya ikani disappoint kwenye maisha yangu ya Haleluya. Ingawa tunaenenda katika mwili yes. Tunafanya mambo yote katika mwili yes. Tunaoa, tunaolewa, tunafanya kazi, tunaanzisha biashara, tunaanzisha mahusiano, yote tunayafanya katika mwili yes. Napotokea swala la vita, tunafanya vita vyetu kwa jinsi ya rohoni. Haleluya. Maana Biblia inasema silaha za vita vyetu zina uwezo katika Mungu, silaha za vita vyetu zina uwezo katika Mungu. Kwa hiyo haiwezekani silaha ya vita vyetu ikawa ina uwezo katika Mungu alafu sisi huyo Mungu hatumjui hatuna mahusiano naye wala hatumwendee. Biblia inasema hivi, kila amwendeae Mungu, maanaake, kila aombae kumwendea Mungu ni kufanyaje? Kumwendea Mungu ni kuomba. Biblia inasema hivi, kila amwendeae Mungu ni lazima aamini, siyo hiari, ni lazima aamini ya kwamba Mungu yupo naye huwapa thawabu wale wanaomwendea. Haleluya, amen. Bwana asifiwe sana. Kwa hiyo maana yake ni kwamba kila anayemwomba mungu anayo thawabu. Na thawabu ya kumwomba ni nini? Ni kujibiwa. Isaya sura ya thelathini na nane mstari wa, wa tatu, akasema e Bwana kumbuka haya, na kusii kwamba nimekwenda mbele zako katika kweli na katika moyo mkamilifu na kutenda yaliyo mema machoni pako. Hezekia akalia sana sana. Maombi yalikuwa short very, very short. Na siku moja nilifundisha hapa nikasema hivi, kila jambo unaloliongea mbele za Mungu, kila maombi unayomwomba Mungu katika hayo, hata kama ni mafupi kiasi gani, mwamini Mungu. Tumeomba hapa ndani ya muda mfupi sana, chochote ambacho ulikuwa unamwomba Mungu katika hicho, mwamini Mwamini, haleluya! Mwamini kwamba Mungu una uwezo wa kunitendea mwamini. Tumia muda mrefu sana kusoma neno na kuelewa, ili umwelewe unayemuomba. Huwezi so, ili usije ukawa kama stranger, kama mgeni kwenye nyumba ya babako. Kwa hiyo, msome, tumia muda mrefu tu wa kutosha. Hata kama utasoma neno saa zima, utaomba nusu saa, ni sawa. Haleluya! siku moja Mfalme Daudi akapata taarifa ya kwamba kijana wake Absalom amemwasi, ameanzisha dini ndani ya dini, kaanzisha familia ndani ya familia. Kama wewe ni mzazi mtumishi wa Mungu, au mtu una kampuni, una kazi mahali, utajua hakuna kitu kinachoumiza moyo kama mfanyakazi wako kuanzisha kazi uliokuwa unaifanya ile ile ndani ya kazi yako. Unachunga una, una, una kanisa mahali na unao wachungaji wasaidizi, umewaamini pale wakuangalizie. Ghafla u, wale watu wanatengeneza dini mpya mule ndani, kwa hiyo waumini wako wanakuwa hawajui nani ni pasta humu. Kwa hiyo ghafla binivu anaondoka ha, let's say, na baadhi ya waumini waliokuwa wakwako anaenda kuanzisha dini nyingine kule. Hakuna kitu kinachowaumiza watumishi wa Mungu kama hicho na juzi pitia alikuwa ananiambia ndio kitu ambacho kinaondoka na wazee wetu taratibu, kwa sababu unaanzisha kazi yako in, kwa nguvu kubwa, then kwa sababu kazi ni kubwa, huwezi kuifanya peke yako, unaamua kufanya na watu. Unaanzisha biashara yako, kwa kuwa unaona ni kubwa, unaamua kufanya na watu, unaanzisha biashara, unaanzisha duka lako. Huwezi kukaa dukani muda wote, inabidi uajiri pale msichana. Ghafla unagundua msichana wako naye ana grupu la online, anauza hereni na yeye kama zile zile mnazouza pale dukani hakuna kitu kigumu kama hicho. Kwa hiyo mfalme Daudi akapata taarifa ya kwamba wewe, huko huku unaumwa, unajisikia vibaya, kule mtoto wako Absalomu kule anaendelea na yeye na maisha mengine, anachukua wale waumini wa, wa wako kama, kama ingekuwa ni kanisa au anachukua uh, uh, citizens wako anawahudumia kama ni wewe. Absalomu alikuwa anawahudumia wananchi wa Daudi kwa kiwango ambacho hata baba yao alikuwa hafanyi vile. Yaani, alikuwa mtu akija ana kesi, Absalom anamwatendi kwa upendo. Ulishaona wale wasaidizi ambao they care wanakujali wewe kuliko pasta? Ukifaat <coughs> washafika nyumbani, huduma ya nyumba kwa nyumba, wanakuombea mpaka mnalalana huko nyumbani, walikuja kuweka wakfu nyumba mpaka mkapitiliza, eh? Ushakupata wasaidizi wa bosi that they attend you so close kuliko hata yule bosi. So mfalme Daudi akaambiwa, mwanao Absalom sasa ameshaendelea amesha kule vizuri, na baadhi ya watu wako wanaenda nao mbaya. Zaidi yule mtu ambaye alikuwa anakushauri kushauri wewe, Aitofel mshauri wako mkubwa, aliyekuwa anakushauri wewe, na yeye pia uh, Absalomu amemchukua na shumtu. Mfalme Daudi akuwahi kupata msiba mkubwa kama huo, ya kwamba sio tu mwanaye amembitrei, amemgeuka, ameasi aa, hata yule mtu ambaye amepigana naye vita akiwa naye mkono wake wa kulia muda wote na miaka yote mshauri wake mkubwa sana anaitwa Ahitofel ghafla binivu naye ameungana na Absalom mpaka pale mfalme Daudi alikuwa anajiona kabisa, nimeshindwa hii vita. Ulishawahi kupigwa na tukio na jambo ukiliangalia hujui hata uliendee vipi? Yaani biashara, mahusiano, ndoa, kazi vinayumba, kiasi kwamba huna uhakika kama hili boti litatulia na hata kama litatulia halina dalili yani, huwezi kuona litatulia lini. Biblia inasema Daudi alipopata ile taarifa, na anamjua Aitofel, Aitofel alikuwa na mawazo kama ya Mungu. Biblia inasema hivi, Aitofel yule mshauri wa Daudi alikuwa akitoa ushauri kwanza, hakosei kila ushauri aliwahi kumshauri Daudi ulikuwa unafanya kazi hasa kwenye vita. Kwa hiyo vita zote tunasema Daudi alikuwa anashinda, lakini ukweli ni kwamba ah, Aitofel alikuwa na mshauri ushauri mzuri unaomsababisha kushinda. Maana mtu ukiachia kwamba mtu ni jumla ya maneno anayoyaongea, mtu pia ni jumla ya watu wanaomzunguka na kumshauri. Huwezi kumtofautisha mtu na washauri wake. Haleluya! Haleluya! huwezi kumtofautisha mtu na washauri wake. Na nikuambie kila mtu ana washauri. Hata ukisema hivi, hapana, mi sipendagipendagi makundi makundi sana, kwa hiyo sina mtu wa kunishauri, sio kweli. Hata Instagram inakushauri, hata Facebook inakushauri, hata AI sahivi sasa anakushauri. Kushauri kwao, kila mtu anaye mshauri wake anamsikiliza. Na Biblia inasema hivi, Aitofeli alikuwa akimshauri Daudi, kila kitu kinafanikiwa, kinakuwa so perfect. kana kwamba ni Mungu ameongea, yani kila ushauri ambao Aitofel alikuwa na mshauri Daudi. Hey, walikuwa wanafanikiwa kupitiliza. Sasa huyu mshauri ameungana na mtoto wake against yeye. Tabiri tu kwa mbali, hali ya Daudi ilikuwaje? Biblia inasema Daudi alipopata hiyo taarifa, alikuwa anatembea kuendea mji mwingine. Mtu mmoja akamtonya akamwambia Daudi, do you know? Je, taarifa unayo ya kwamba sasa uh, um, uh, Absalom kaungana Aitofel, sasa wamekuwa ni jeshi moja, ni mtu mmoja, ah! Akashtuka sana mfalme Daudi, akasema, wat, inawezekanaje? Na alikuwa anamwogopa Ahitofeli kwa sababu anajua Biblia inasema Daudi, wakati anatembea taratibu sana, anauendea ule mji aliokuwa anaenda kwa wakati huo, akaomba sala fupi sana fupi sana akamwambia, Bwana, ninachoomba tu mimi jambo moja, naomba ulibatilishe shauri la Aitofel lionekane kama upumbavu. Haleluya! Yani kila akienda kuongea na bosi wangu na mai wangu na mke wangu na mme wangu, ionekane kama ni upumbavu. Aliomba sentesi moja, ikiwa fupi sana, kwa wakati wako Soma. Biblia inasema Daudi akamwambia Mungu na kuomba unisaidie jambo hili. Ya kwamba mahali popote ambapo Aitofel atamshauri mshauri Absalom chochote, shauri lake lionekane kama ni upumbavu. Haleluya. Biblia inasema hivi, wakafika kweli mahali pa mazungumzo. Absalom akamuuliza Aitofel, "Nataka niambie muda mzuri ambao saa ngapi nitampiga baba yangu na kuweza kumua?" Aitofel akamshauri ushauri mzuri akamwambia yule, "Usiku ni mtu wa kupumzika. Muende mida ya usiku uh, kabla hajamaliza kuongea, akatokea mshauri mwingine akasema, hili shauri la Ahithofeli sio, ngoja mi niwape shauri sasa. Akashauri pale, bwana <laughs> aliposhauri, Biblia inasema hivi, ghafla binvu Absalom akali ignore lile shauri la Ahithofeli, akafuata lile shauri jingine. Bwana asifiwe sana, ushindi ukawa upande wa Daudi, simple like that. Lakini ushindi ulianzaje? Ulianzia kwenye maombi. Mtu yoyote ambaye anakuambia una uwezo wa kushinda na uombi anakudanganya. Haleluya! kama if kings can pray, kings in the Bible, if kings can pray, kama Daudi anaweza akaomba dhidi ya maadui zake, akasema Bwana nakuomba katika jina la Yesu nisaidie, ninaomba ikitokea <clears throat> kama itatokea Aitofel atamshauri mwanangu Absalom chochote ninalibatilisha na kuligeuza shauri lile liwe kama upumbavu. If kings can pray, what about us? Tumesoma hapa kwenye Isaya sura 38. Hezekia anaumwa na Hezekia hakuwa mtu wa kawaida, mtu wa Mungu, alikuwa ni mfalme. Biblia inasema hivi akaumwa ugonjwa uliokuwa unampelekea kufa. Haleluya. Unaiangalia kabisa biashara yako unajua kabisa hapa siponi. Kuna wakati do you know unaziangalia ndoa, unaiangalia familia yako unasema, hapa hapa hamna hope tena. Biblia inasema hivi, kama haitoshi, akaja nabii akatia muuli Isaya, na nimesema sio nabii uchora tu, nabii nabii, kweli kweli nabii mwenye uwezo wa kutabiri ujio wa kuzaliwa kwa Yesu na mzigo ukatokea. Kwa hiyo tunazungumzia nabii wa kimataifa. Haleluya. Baada ya nabii kuja, anamwambia hivi Hautapona ugonjwa huu, ni wa mauti, unakufa. Sasa fanya hivi, weka sawa mambo ya nyumbani kwako. Haleluya. Biblia inasema wala kumsikiliza nabii, hakumjibu la shari wala laheri. Acha kujibu watu, acha majibizano, vita. Sisi tunapigana mwilini, kombora la mwilini, achana nalo, ila hakikisha kombora lako la kiroho, na nalirusha vizuri, utaongea na adui yako mara mbili Haleluya, amin. Mstari wa nne sura ya 38, ikawa neno la Bwana likamjia Isaya kusema, enenda ukamwambie Hezekia, Bwana Mungu wa Daudi baba yako wasema hivi, mimi nimeyasikia maombi yako. Ndio maana Biblia inatuambia hivi, kila amwendeaye Mungu ni lazima aamini. Lazima usiende kumwendea Mungu kwa mashaka Mungu, so mtu, Biblia inasema hivi, nimeyasikia maombi yako. Maombi embu yaangalia ayo maombi yaliyoomba hapo mstari wa nne yanashangaza. Mstari wa tatu akasema e, Bwana kumbuka haya na kusii kwamba nimekwenda mbele zako katika kweli na kwa moyo mkamilifu na kutenda yaliyomema machoni pako. Maombi yameisha Haya, sisi hapa tunaomba mpaka shingo inauma. Imani tu, mwamini Mungu, usijiamini mwenyewe. Mwamini Mungu, mwamini Mungu, mwamini Mungu. Mtu wa Mungu, mwamini Mungu. Kila amwendeaye Mungu sio hiari, sio akijisikia, ni lazima aamini. Kuna thawabu katika kumwamini Mungu. Mm, we mwamini tu Mungu, mwambie Mungu, katika ugonjwa huu utanisaidia katika ndoa hii utanisaidia, katika kazi hii utanisaidia, katika biashara hii utanisaidia. mfalme yu, nabii yule yule aliyempelekea taarifa za kifo chake huyu hapa. Biblia inasema hivi, mstari wa tano, enenda ukamwambia Hezekia, Bwana Mungu wa Daudi baba yako asema hivi, mimi nimeyasikia maombi yako, nimeyaona machozi yako, tazama, nitaziongeza siku zako kiasi cha miaka kumi na tano. Nani anauweza wakaniambia, mimi maombi hayafanya kazi? Sio kweli, ni kwa sababu tu hatuombi na kwetu maombi sio kipaumbele. Haleluya! Kwa taarifa zozote, mtu wa Mungu, utakazo zipata za kusikia kutokea leo mpaka Yesu atakapokuja, za kweli au za uongo, pray. Omba, mwambie Mungu nisaidie. Nimesikia kuna jambo hili, naliona jambo hili, Mungu nisaidie. Maombi hayaharibiki, maombi ni kitu ambacho hakiozi. Maombi kama yakichanganyika na imani yana thawabu. Bwana asifiwe sana. Amen. Kama ikitokea maombi yamechanganyika na imani, Baba, katika jina la Yesu, wajaze watoto wako hawa ndugu zangu wa kike na wa kiume nguvu katika mtu wao wa ndani katika jina la Yesu Amen. Katikati ya mambo mengi na changamoto nyingi, shata rabasata Yes. lekereboshanda leteribosika makorabashonda rabasaka, omba pamoja na mimi, mtu wa Mungu, shende ripotoramande hotarabaseke, katikati ya changamoto, katikati ya dunia iliyojaa vitu vingi vya kukatisha tamaa, vya kukatisha tamaa na kuturudisha nyuma kila wakati baba Mando la basse terre musaka, ora basse la masseke, ora bashanda. Aleluya, aleluya, etere bosaka, mando la basseke. Aleluya, aleluya. Enenda ukamwambie Hezekia. Yes. Bwana Mungu wa Daudi baba yako asema hivi. Mimi nimeyasikia maombi yako. Kila maombi utakao muomba leo Ah, Mungu akusikie katika jina la Yesu. Amen. Na siku yoyote utakapokuwa na shida changamoto, umepita umesikia jambo fulani, ukimwambia Mungu nisaidie, katika jina la Yesu Mungu akusaidie Amen. Haleluya. Amen. Hey, nimeyaona machozi yako, tazama nitaziongeza siku zako kiasi cha miaka kumi na tano. Nabii yule yule ambaye alimwambia atakufa, mtu wa Mungu, wakati namalizia, kuna jambo kubwa sana kwenye maisha ya mtu zaidi ya kifo. Je, kuna unabii wowote mkubwa unaweza ukakupata we ukakutisha zaidi ya kuambiwa kama unakufa? Kila mtu anaogopa kifo, asikudanganye mtu. Kila mtu anaogopa nao. Imagine, jambo kubwa kama kifo laweza kushushwa mpaka uhai wa miaka kumi na tano kwa ajili ya maombi, maombi ya dakika tano tu. Haleluya! Kwa hiyo huwezi kuniambia mimi kwamba maombi hayafanyi ya kazi Maombi yanafanya kazi. Kuomba ni kazi, ndio maana muda wa kuomba hapa kila mtu anajitafutiza shughuli. Yote ya kupoteza muda haifai, jambo hilo kuomba ni kazi, but train yourself. Hakuna shortcut wala hakuna mtu atakaye kufanyia majukumu haya, asikudanganye mtu. Kila anayekwambia anakuombea, kuna mawili: anakuombea kidogo sana au akuombei kabisa. Ukitaka kujua akuombei kabisa, jiangalie we mwenyewe wewe mwenyewe tu hujiombei, gafla mtu akutwishe mzigo umwombee. Ndio maana wengi wanaotuambia nakuombea ni waongo. Haleluya, amen. Train yourself kujiombea mwenyewe. Kumbe uwezekano wa kupona ule ugonjwa na kuishi miaka kumi na tano mbele ulikuwa ndani ya Hezekia, pamoja na kwamba aliyesema ni nabii. what if Angemwambia nabii niombee, do you know sometimes, manabii wanatabiri na kutombea kulingana na moods na hali yanayojisikia kwa wakati huo, na wale ni watu, kwa anatoka nyumbani kwake kapata maudhi kwa mkewe au kwa mumewe. Unajiaminije mwanadamu? Aliye mwanadamu mwenzio, unamwamini kiasi cha kumpa hata maombi ya kuombea? Pray for yourself, jiombee mwenye wendo. Unajua uzito wa mambo na changamoto unaopitia wewe ndo unajua kuliko hata mtu namwambia akuombee. Haleluya! maombi ya dakika chache tu yakasaidia yakafanya muujiza wa miaka imeongezwa kumi na tano. Nini kingine unafikiri maombi hayawezi kufanya? Nini kingine unachokiogopa wewe kuliko kifo? Kwa hiyo kama maombi yanaweza ya kadil yakahusu yakahusiana yakahusika na adui mkubwa kama mauti. What do you think, unawaza maombi hayawezi kufanya nini? Haleluya! Mbadilisha mtoto, mbadilisha mume, mke, kuiokoa biashara, kuiokoa kazi. Omba kwamba ni kazi, I understand. lakini maombi yanafanya kazi, na hatuna option, hakuna mbadala, hakuna kusema niombe au ni, uh -uh. It's either niombe au ni its niombe, niombe Sina mbadala mwingine, kwa sababu nisivyoomba haviwezi kutokea, siwezi kupata thawabu. Thawabu manake ni majibu. Kila amwendeae Mungu ni lazima aamini. Aamini nini? ya kwamba yeye huwapa thawabu wale wanaomwendea. Thawabu ni nini? ni majibu. Kila mtu anayeomba anajibiwa. Ndio maana maandiko yanasema hivi, ombeni bila kukoma. Ana anauhakika ana, yani Mungu anauhakika na nikwambie, mtu wa Mungu, kama wewe ni msomaji mzuri wa bibilia Uta, utakubaliana na mimi kila mahali, mtu yoyote hata mwenye dhambi aliposema Mungu nisaidie, Mungu alimsaidia. God is that loving, yani kama we ni msomaji wa Biblia. Yani unakuta kurasa hii mtu kamzingua Mungu, kurasa inayofuata kamaomba Mungu, Mungu kamsaidia. Yani Mungu akiombwa ni kana kwamba anasubiria tu mtu awe mnyenyekevu kidogo, aombe tu you know, kuomba na yeye ni unyenyekevu, ni hali ya juu sana unyenyekevu kumwambia mtu naomba. Haleluya! Wito wangu siku yangu hii ya leo ya maombi ya mwisho kwenye wiki hii, omba. Mtu yoyote asikudanganye hakuna njia ya mkato, pray. Usijionee huruma kwa umri wako na maisha ulionayo na changamoto unazopitia kila mwaka mnazika watu nyumbani, kila mwaka huna maendeleo, yote una mipango mingi kuliko fedha Yaani ukiangalia fedha yako na mipango mipango ni mingi, hakuna kinachoenda. Yaani mtu wa Mungu just pray. Mungu anafanya njia katikati ya nji, katikati ya mahali ambapo panaonekana kama hapana njia, lakini akiomba akiombwa, anasema niombe, we niombe tu. Ombeni nanyi mtapewa, ombeni. Ombeni nanyi mtapewa, maanake haiwezekani ukapewa bila kuomba. Haleluya! kama jambo kubwa kama kifo, taarifa ni taarifa ipi ambayo itakuchekecha itakusumbua zaidi ya taarifa hii ya mauti? Haleluya! lakini lakini unamwona Hezekia, leo nimekupitisha karibia watu watatu ambao they had no panic disorder. na Mi nimekwambia mtu yoyote mwenye tabia ya kupaniki kuamaki, kushtuka ni mtu ambaye haombi. Mwombaji yote muda wote anakuangalia tu, kama akuoni, anaangalia maisha kama hayaoni vile, no any panic disorder kwa sababu ndani yake tayari, mtu wa ndani tuonio <laughs> you know, mtu wa ndani anashiba maombi kama anavyoshiba neno. Mtu wa ndani akishiba, unakuwa unakuab so stable, so stable, so stable. Yani so stable, uhangaiki, uhangaishwi vitu ambavyo watu wanaangaika kupata. Utakaa, watu wa Mungu watakupa bure. Haleluya! kila mwangaikaji anapishana hivi na maombi, anapishana hivi hata mtumishi wa Mungu muhangaikaje? Asiyeomba kazi ni kuomba tu, mialiko alo alo samani hivi, hapo naweza nikaja kufundisha hapo, samani samani hivi, mna group la WhatsApp wazi ningi. Kila mtu ambaye haombi anajitafutiza vyo opportunities, lakini mtu yote muombaji, mwombaji, opportunities inamtafuta yeye, haleluya. Mtu wa ndani ya kishiba atakusaidia mambo ambayo huwezi kuimagine kama ana uwezo wa kusaidiwa, na leo nimekupitisha kwa watu kadha wa kadha, haraka haraka nimekupitisha kwa Naomi, kitabu cha Ruth. Watu walio stable, stable, unapatwa na mambo magumu, watu wanakuangalia wenyewe, wanakuonea huruma. Mbona akafiwa mume? Mbona akafiwa watoto? Mbona yuko sawa tu? Mtu wa ndani ameshiba na ana uwezo wa kubariki. Ni wafiwa wangapi wana uwezo wa kubariki? Au ni kulalamika au ni kujuta? Kwa nini Mungu? Sijajua kwa nini hujanionesha. Huyu mwanaume ni mbishi sana, amekuja amefika mpaka huku mawabu, ndio maana tumekufa. no, the woman was just fine and okay. Anawabariki wakwezi, anawambia nendeni, mkafanikiwe mkaolewe tena, msinifate mimi, mi nisha kuwa mzee. Ukiendelea mbele kusoma kitabu cha Ruth, anakwambia hata alikuwa anawambia wale wal, uh, wakwezake, hata kama nitaolewa leo siwezi kuzaa leo nikapata watoto leo wakawaoa. Nendeni mkapate huko wanaume wawapera blessing people. The heart was so stable. Na nimekwambia paka rudi kwenye mji wake akiwa hana kitu, sio tu mali wala chakula, hana mume tena, hana watoto, but she was perfectly okay contented, yani yupo. Wewe ukikosa tu jambo dogo ma status haya, wote tunajua ipo siku tu, ipo siku yangu tu Unaimba nyimbo za uzuni. Bwana Yesu akutie nguvu, akusaidie. Wote tunajifunza Amen, na kukua kila siku kadri siku zinavyozidi kwenda. Bwana asifiwe sana, haleluya haleluya. Train yourself, yes. Usiache kuingia shule ya mambo ya imani. Train yourself. Lazima mbele yako ukiona alama nyekundu kwenye ulimwengu wako wa roho, ujue hapa nasimama, naomba hapa nimeiona kijani, inaniambia naweza nikaendelea. Maisha ya roho ni mambo personal, hawezi mtu mwingine kukuonea. Ukasema huyu mwanamke ananipenda sana, ataniambia, huyu mwanaume ananipenda sana, ataniombea? No, huu ni usiku wa manane, kila mtu anaomba kwenye engo yake. Maisha ya roho ni mambo personal. Nikwambie mtu wa Mungu, mfalme Hezekia pakapata ugonjwa, anataka kufa, na alikuwa na alikuwa mke na watoto, ila ugonjwa hujampata mke, haujapata watoto. Mambo na vita na taksi za rohoni very personal. Very personal. Biblia inasema hivi watakuwa mke na mume wamelala, wapenda nao wameshachangamsha mwili, then wakalala. Parapanda itakapolia, mmoja ananyakuliwa, mwingine anabaki. Wao nilijua ni wanandoa, mwili mmoja, watavaa vazi moja no. no, no, no, no. Inapokuja kwenye mambo ya rooni, Be very selfish. Kuwa mbinafsi kwelikweli. Inapotokea swala la kufunga, kuomba, kusoma neno, kutoa sadaka, kuwasaidia wahitaji, usitangulize mtu mwingine, jitangulize wewe. Usiseme hivi mme wangu ataniombea. Haleluya! usiseme hivi mke wangu ataniombea, no, tangulia wewe kwenye mambo ya rooni, pambana mwenyewe. Haleluya! Hezekia hapa mwenyewe, bibi anasema akageukia ukutani, akamwomba Bwana. Kwa nini asimuite mke wake na watoto, aseme jamani, tushikane mikono? No, alijua huu ni ugonjwa ni wangu. Kama nitakufa nitakufa mimi. Kwa hiyo ukishajua hili jambo ni lako, unapambana. Haleluya! kwani mambo ya msingi usitiwe moyo, usikubali, usikubali kabisa mtu yote akakuhamasisha, jamani, amka, amka, pambana na usingizi. -mm. -mm. Inapotokea ni mambo ya imani, wewe na maandiko wewe na maarifa, wewe na maombi, be selfish, haleluya. Neema ya Mungu ikutunze. Baba, katika jina la Yesu. Jina lako Baba libarikiwe. Wewe ni Mungu mwema, ni Mungu mzuri, tunakushukuru kwa ajili ya wema na fadhili zako. Asante kwa kututunza siku baada ya siku. Baba, tunakushukuru kwa kutulisha vya mwilini, asante vya rohoni, tunakula na kushiba. Bwana Yesu, tunakushukuru kwa kila neno ambalo limetoka kwenye kinywa chako siku ya leo. Tunaiendea kwa ujasiri, ukatutunze ukawahifadhi ndugu zangu hawa katika jina la Yesu. Mwenye uhitaji wa jambo lolote, ukawe Mungu ukuta wa moto kumzunguka na utukufu ndani yake, ukawatunze ndugu zangu, ukawasaidie kila atakayeomba siku ya leo, akipiga magoti, akinyanyua mikono yake juu kwa jambo na hitaji lolote, akisema, Mungu nisaidie, baba msaidie katika jina la Yesu Amen. Mwenye uhitaji wa kazi, mwenye uhitaji wa biashara, mwenye uhitaji wa watoto, mwenye uhitaji wa mwenza, mwenye uhitaji wa ada, mwenye uhitaji wa kodi, mwenye uhitaji wa kazi, mwenye uhitaji wa chochote, afya, amani nyumbani, mwenye uhitaji wa upatanisho wa ndugu kwa ndugu, Baba, katika jina la Yesu, mkono wako sio mfupi hata ushindwe kuokoa. Mkono ule ule, ukaunyosha ukamuokoa aliyekuwa akizama kwenye maji katika jina la Yesu, ukawaokoe ndugu zangu wa kila mmoja mmoja kulingana na eneo alilokuwa akizama katika jina la Yesu, ukawatoe kwenye maangamizo yao, ukawatoe. Maana Bwana wewe ulituma neno lako, neno lako linapiga mbio, neno lako linapiga mbio kwenda kuwatoa ndugu zangu hawa kwenye shida zao, kwene tabu, kwenye tabu zao, kwenye adha, kwenye shida, kwenye aibu, kwenye mambo ya kuwafedhesha katika jina la Yesu. Baba, ukawaimarishe maneno na mafundisho haya, yakawa transform, yakawabadilishe, wakawe watu wengine kabisa katika jina la Yesu, Ukawatunze kwa neema yako mpaka nitakapoonana nao tena siku nyingine katika jina la Yesu, amen, amen. Mimi na wewe tutaonana tena siku ya Jumatatu, yani Jumapili kuamkia Jumatatu. Lakini hapa wewe ndio huo umeanza, kama una mfungo anza, kama ni vitabu vya kusoma ambavyo nimerekomend, soma. Nimesema angalau pita kitabu cha Waamuzi, pita kitabu cha Isaya, pita kitabu cha Ruth na Mungu atakusaidia kila unaposoma, hata kama ujisikii ni kama mgonjwa akisema hivi sijisikii kula, uwezi kusema hivi basi usile. Kila mgonjwa anapokuambia sijisikii kula unambembeleza. Unamwambia basi angalau vijiko, hata vijiko viwili tu vya uji. Ndivyo hivyo hivyo kwa kadri ambavyo hujisikii kusoma neno force yourself. Unajua kwa nini? Kwa sababu unamlisha mtu wa ndani. Mtu wa ndani atakusaidia. Mtu wa ndani anakusaidia nini? Anakusaidia kudecide kuamua uende au usimame. Unune au ucheke, uingie kwenye hiyo biashara au usiingie, nani awe rafiki yako, ni huyu au huyu, nani anakuumbelelea, nani yupo kwenye saiko yako na anakusumbua. Mtu wa ndani ndio anajua. Haleluya. Yeah, mtu wa ndani anakusaidia kuchagua. E, mbele yako kuna laana na baraka, nitajuaje hii ni baraka, hii ni laana mtu wa ndani. Kwa hiyo mlishe mtu wa ndani akusaidie. Haleluya! anakula maombi, anakula neno, mtu wa ndani anakula maarifa. kama hujavipata vitabu vya mtumishi wa Mungu ndio maana yako ya kwanza, ya pili, au unaniangalia kila siku ila hutaki kusoma. Haleluya! hiki ni chakula cha mtu wa ndani, hivi sio tu vitabu no. Ukiwa unasoma hapa unamlisha yu. Ina maana anayejua anajua tu na asiyejua hajui kabisa. Kwa hiyo maarifa ni chakula cha mtu wa ndani hata naposema hivi kuziona alama kwenye ulimwengu wa roho, hii ni nyekundu ni, ni simame. Lazima roho yako iwe imejaa maarifa ya kutosha, ili ujue huyu namjibu au namwangalia tu, hili naliombea au naliacha. Haleluya. Na hata nikiwa naomba, naomba kitu gani? Nakemea pepo, naomba maombi ya shukrani, nafunga pia. Nafungaje? Nafunga masaa kumi na mbili, masaa ishirini na nne? Au, au ni hizo mama alizosema za Esta tatu kavu. Kama mtu wako wa ndani hajakwambia ufunge tatu kavu, utaishia mbili kwao. Lazima umsikie, na mtu haongei vizuri mpaka ameshiba. Dealing with addiction ni kitabu chetu ambacho tunaendelea nacho kwenye Mission 46 mambo ya addictions, uraibu mbalimbali, bangi, sigara, pombe, kujichua, wanaume, wanawake, mpitilizo na mambo yafananayo na hayo. Una ndugu, jamaa, rafiki, mwanafunzi, mtu yoyote, mfanya kazi mwenzio. Wewe unaweza ukajihisi uko sawa lakini haimaanishi walio kuzunguka pia wako sawa. Wanunulie wapendo wako kitabu hiki Haleluya, na vitabu vyote pasta anaviuza shilingi elfu kumi tu, kitabu kingine signs and token. Mm. Wale wataalamu wa kuroga wenzao an yani, pasta kaandika vitabu vingi, ila wewe sign and token tu, sawa, haina shida. Mtu amekukwaza amekuzi amekukwapulia mai wako kaondokana naye, usiongee naye. Soma soma hichi kitabu kitakuelekeza ufanye nini na usifanye nini? Haleluya isha. Signs and token, ishara na vitendo vya imani vyenye kuleta matokeo. Hivi ni vitendo, humu hamna maongezi, humu humu kuna vitendo yani, nichukue karatasi niandike jina la mtesi wangu nimhifadhi nili, ni hapa mda wote nimembana, anasikia joto tu. Kazi hii hapa, Christians in the business world. Wa wakristo katika ulimwengu Wabiashara. Kila mtu ni mfanya biashara. Amna, mimi siuzi chochote nimeajiliwa stationery unauza ujuzi, unauza personality. Kila mtu anauza, kipo kitu unakiuza. Hallelujah, niuzaje nilichonacho niweze kupata faida? Soma hichi kitabu, Mtu wa Mungu, Christians in the business world, muongozo wa baraka ya maombi, muongozo wa maombi ya kufungua mwaka na baraka za kila mwezi. Tunaugawa mwaka nusu sasa na kuna mtu hana hichi kitabu, yashangaza kama nini! Kwa hiyo hujachelewa bado, mwaka tumeugawa nusu sasa, tunaelekea almost hapa, baada ya siku mbili tatu tumeugawa mwaka nusu. Chukua hichi kitabu, ona mwezi kwa mwezi, kuna maombi na baraka za mwezi husika. Haleluya! matters of blood, mambo ya usuyo, laana na baraka tu za familia. Sio lazima tu familia iwe na laana peke yake Eh, familia pia zina baraka. Baraka ipi ipo kwenye familia yetu? Familia yetu imebarikiwa nini na nini hasa? Soma hichi kitabu, mtu wa Mungu, kitakusaidia. Huwezi kusoma peke yako, hata mimi wakati mwingine kitabu peke yangu siwezi, lakini nao wapendwa wangu wawili watatu tunakutana mali sehembu. Leo tupitie chapta, chapta namba 2 tusome ya kitabu cha ma aliyelaaniwa sura, I mean, page ya 68. Ukurasa wa 68 kwenye hichi kitabu unasema hivi, mtu aliyelaaniwa yupoje? Utamtambuaje mtu aliyelaaniwa? Mwingine anatembea chini ya laana, hajui, anajiona yuko nomo. Yani yeye kwa akili yake anaona yuko kawaida, anaona kila kitu kiko sawa, wakati hakiko sawa. Nitajuaje mimi mchungaji kama nimelaaniwa? Nitajuaje kama familia yetu ina laana? Je, yes, sio kwamba kweli, ni kwamba ni maisha tu magumu ya Tanzania wote No, sio Watanzania wote wana uh, uh, uh, maisha magumu. Haleluya, Bwana asifiwe sana. Amen. Siku mia tatu sitini na tano za ushindi, inawezekana kabisa mtumishi wa Mungu ametuelezea na kutuonesha kwamba inawezekana kabisa mtu akaishi siku mia tatu sitini na tano zote akiwa anashinda kila siku. Anashindaje? anapo mahali pa kusoma na neno la siku husika la kujitamkia siku hiyo la kuomba leo ni Mei thelathini. Haleluya, amen. Ukija kwenye siku mia tatu sitini na tano za ushindi utakuta mtumishi wa Mungu amekuwekea tarehe, amekuwekea heading, kakuwekea mstari wa kusoma na muongozo wa maombi namna ya kusoma kwenye siku husika. Kwa wale wenzangu na mimi anasema hivi, mimi hata sijui leo niombee nini? Siku mia tatu sitini na tano za ushindi, mtumishi wa Mungu ameiweka rahisi sana kwa ajili yako. Haleluya, Bwana asifiwe sana. Na utakaponunua kitabu chochote chochote katika hivi unapewa kitabu chako cha bure kabisa. Hiki ni kitabu cha bure kabisa, wala hakiuzwi na mtu yote asikuuzie. Kinaitwa kwa kuwa sasa umeokoka. Mwingine ameokoka lakini hajui, sasa nishaokoka nifanyaje? Nini nisifanye? yanayompasa mtu aliyeokoka, yasiyompasa mtu aliyeokoka, nifanyaje? Kitabu hiki ni bure kabisa. Haleluya! ndoto na uh, ndoto unazoota na uhalisia wake ni kitabu kingine ambacho mtumishi wa Mungu ameandika. Bwana asifiwe sana Unaota ndoto za aina yoyote ile na hujui maana yake, soma hichi kitabu na Mungu atakusaidia. Namba unazoziona hapo kwenye skrini yako, mtu wa Mungu, hizo namba hapo zina kazi nyingi sana. Kwanza sisi ni watu ambao hatulali, kwetu kulala ni dhambi sawasawa na uzinzi. Kwa hiyo tuko macho masaa ishirini na nne kuhakikisha sisi pamoja na wewe wote tunakuwa wanufaikaji wa maandishi ambayo mtumishi wa Mungu ameandika. Ni furaha tukishinda wengi kwa pamoja. Ni mzigo akishinda mtu mmoja. Haleluya, ni mzigo sana tukiwa wengi, alafu mshindi mmoja. Na ndio maana sisi tunaona ni vyema tukishiriki baraka hizi pamoja na wewe. So, hivi vitabu sisi tukivisoma na wewe ukivisoma mwendo unakuwa mwepesi. Kuna maandiko hapa kama ungekuwa unawajua hata nisingesoma, lakini kuna mtu leo ndo amesoma pamoja na mimi, Isaya sura 8. Mwingine hata alikuwa hajui kama kuna kitabu cha Ruth, hajui anajua kuna Mathayo, Marko, Luka, Yohana, Matendo ya Mitume, Warumi, Wakorinto wa kwanza wa pili, Wakolosai wa Efeso amemaliza, lakini ndio leo amejua kama kuna Ruthu. Kwa hiyo maana yake kuna vitu vingi pia huvijui, ila ukijua safari inakuwa nyepesi. Kwa hiyo sisi tunafanya kazi masaa ishirini na nne, namba unazoziona hapo chini, ukipiga simu muda wote, watu wa Mungu, tutakuhudumia na kitabu utakipata. Tunatuma vitabu ndani na nje ya nchi kwa uaminifu na usalama mkubwa sana. Epuka matapeli, pasta anauza kitabu kimoja shilingi elfu kumi. Endapo itatokea umeuziwa kitabu hiki zaidi ya shilingi elfu kumi, umeamua wewe mwenyewe kumsapoti mtu aliyekuuzia. Namba za simu ziko hapo kwenye skrin, tumia hizo namba. Haleluya, Bwana asifiwe sana mpaka tena tutakapoonana mimi na wewe siku ya Jumapili kuamkia Jumatatu. Usiache kutoa sadaka yako, namba unazoziona hapo chini ndio namba za kutoa sadaka Unaweza kutoa matoleo yako ya ibada ya leo, na Mungu akubariki. Baba, katika jina la Yesu, asante kwa ajili ya neema yako ya kuwahudumia watoto wako hawa na hesabu. Ni nafasi ya pekee na upendeleo wa tofauti ulionipa, katika jina la Yesu maneno haya yakafanyike, kama mbegu inayomea taratibu sana kwenye maisha yao. Siku moja wataamka, watasema hakika, aa Asiwaharibu yule mwizi, asiwaibie yule tapeli, asiwatapeli mwizi wa amani asiwaibie amani yao katika jina la Yesu, mwizi wa afya njema asiwaibie, mwizi wa amani asiwaibie, katika jina la Yesu, wakaufurahie wokovu, wakafurahie matendo makuu nayo watendea, Baba siku, wakipiga magoti, wakanyanyua mikono juu, wakiomba uwasikie, ukawe ni kama ukuta wa moto kuwazunguka na utukufu ndani ya, ukawatunze katika neema yako, ukawahifadhi katika jina la Yesu ukawatunza ukawahifadhi ndugu zangu hawa katika jina la Yesu amen. amen. shalom asante kwa kuwa pamoja na mimi kuanzia mwanzo mpaka mwisho wa ibada hii usiache kuomba usiache kumtafuta mungu na kama umebarikiwa na maneno haya unaweza kutoa sadaka yako kupitia namba zifuatazo 0659687569 au 0753085789 shalom