Shalom mpendwa wa Bwana, this is Mama PT na leo na kukaribisha tena kulisikiliza neno la Mungu. Biblia inasema maneno yangu ni roho na uzima. Neno hili lina uwezo wa kufufua tumaini na kuleta faraja moyoni. Huenda upo kwenye dhoruba au mawingu mazito, lakini kuna neno la Mungu lililo hai linaloweza kutuliza mawimbi na kukuletea amani. Leo karibu Mitume sura ya nne mstari wa kwanza nasema, hata walipokuwa wakisema na watu wale, makuhani mm -hmm. na akida wa hekalu na Masadukayo wakawatokea, mm -hmm. wakifadhaika sana kwa sababu wanawafundisha watu na kuhubiri katika Yesu ufufuo wa wafu, wakawakamata wakawaweka gerezani hata asubuhi, kwa kuwa imekwisha kuwa jioni. Wakawakamata wakawaweka gerezani hata asubuhi, kwa kuwa imeshakuwa wapi? Ime kwisha kuwa jioni. Jioni, uh -huh. Lakini wengi katika hao waliosikia lile neno waliamini na hesabu ya watu waume ikawa kama elfu tano. Kwa ilikuwa ni kama, ilikuwa ni kama it was too late. Yes. kwamba jamaa wamekuja kuwastopisha kazi mm -hmm. wakati tayari washaondoka hawa. Yes. Ehe, twende kazi hata asubuhi wakubwa na wazee. Alafu wewe nikwambie, usiogope, hautasinzia. Uwezi kunikisiza mimi kwa sinzia. Amen. Yani, hata kama bibi yako anakujaga midaya kama hii kukutembelea mwambie bibi leo. <laughs> Faida ya kuamka hii na mapitii inakusaidia. Hata kama bibi yako anakutembeleaga usiku, unamshtua akija kuamsha na ndoto mbaya, unaambia leo, bibi bibi, sikukemei. Unasikiza paka, na, peka, na kukemea. Siku nyingine unaambia paka, sikukemei mapitii mapitii. Hata kama bibi yako amezoea kuja saa tisa usiku kukutembelea Mm, mizimu ya kwenu usipate shida leo, unasikiliza nayo injili eh, yes. Mstari wa tano. Mstari wa tano. Yes, hata asubuhi wakubwa na wazee na waandishi wakakusanyika Yerusalemu mm, na Anasi kuhani mkuu na Kayafa pia mm -hmm. na Yohana na Iskanda na wote wale waliokuwa jamaa zake kuhani mkuu mm, walipowaweka katikati wakawauliza, kwa nguvu gani na kwa jina la nani ninyi mmefanya haya? Hii nitaigonga zaidi Jumapili kwa raha zako yes. mm -hmm. Kwa nguvu gani na kwa jina la nani nyinyi mmeyafanya haya? mm -hmm. Ndipo Petro akijaa Roho Mtakatifu akawaambia, enyi wakubwa wa watu na wazee wa Israeli mm. Kama tukiulizwa leo habari ya jambo jema alilofanyiwa yule mtu dhaifu, jinsi alivyoponywa, jueni nyinyi nyote na watu wote wa Israeli ya kuwa kwa jina la Yesu Kristo wa Nazaret, ambaye ninyi mlimsulubisha mm. na Mungu akamfufua katika wafu, kwa jina hilo mtu huyu anasimama ali mzima mbele yenu. Yeye ndiye jiwe lile lililodharauliwa na ninyi waashi mm -hmm. nalo limewekwa kuwa jiwe <coughs> kuu la pembeni mm -hmm. wala hakuna okovu katika mwingine awaye yote mm -hmm. kwa maana hapana jina jingine chini ya mbingu walilopewa wanadamu mm -hmm. litupasalo sisi kuokolewa kwalo. Basi walipoona ujasiri wa Petro na Yohana na kuwajua ya kuwa ni watu wasio na elimu si. Anasema walipoona ujasiri wa Petro na Yohana yes. na kujua ni watu wasio na elimu imagine that. Hmm. so these guys they discovered kwamba, hmm. hawa jamaa hawana elimu yes. Lakini wameona nini? a certain level of confidence yes. Kwa hiyo unaweza ukawa hujasoma kabisa, lakini kuna level ya confidence ukiwa nayo, yes, you behave hmm. kama msomi. Sasa ujasiri huu hmm. sio ujasiri katika ujinga, maana unajua kuna watu wengine hawajasoma, hawajui hmm. vitu afu ni majasiri. Ushakutana na mjinga jasiri, hatari <laughs> <laughs> Mjinga jasiri ni hatari kuliko jasiri aliyesoma. Yes. Unajielewa? Unajielewa. <laughs> Ujaelewa. <laughs> Nasema hivi, ushakutana na mpumbavu jasiri. Yes. Mjinga jasiri, yaani jamaa ajui, alafu ni jasiri. Na yes. Kwa, kwa pia hiyo nimeona iko hivi iko hivi. Wanabishaga hao. Wewe fanya hivi, tafuta rafiki yako mmoja mbishi. Kuna vitu ajui, alafu ni mbishi. Yes. Huyo ni, ni yes. Hatari kuliko msomi. Yes. Ana uwezo wa kuwapeleka watu mahali ambapo huwezi ya Anaweza akawatoa chaka kabisa, anaweza kuwatoa chaka kabisa. yes. na sasa usiombe, sasa akachaguliwa kuwa kiongozi wa siasa mama, mama, mama. <laughs> <laughs> Wananchi wanakazi na tunaenda kwenye kampeni. <laughs> hey, yeah, yeah, yeah. Tutayaona mengi. Ukutana na mwamba hajasoma, ila ni jasiri, anaweza kukuelezea kilomita za mraba hatari Hatari, ndio maana kuna mai kuna vipindi fulani watu wanataka kupitisha mswada kwamba bwana mm. ili uingie bungeni lazima uwe na shule ya kiasi fulani, uwe na shule ya kiongo fulani. Kwa sababu sasa kule bungeni kuna kamati. Kamati za bunge. Unajua ni hatari kupeleka useme hivi ah amechaguliwa kwa sababu wananchi wanampenda. Ah ah tusome. Kwa sababu kule kuna kamati, kwa mfano kamati ya bunge ya hesabu za serikali. Mnamweka mna mwamba ambaye hajui kusoma. Hatari. Kwa sababu kama hajui kusoma basi hayo biashara ambazo anafanya biashara anafanya hesabu. yes. ukutane sasa na mwamba mmoja ambaye <laughs> ni jasiri hajasoma ah, huyu anaweza akapigana yeah. anaweza akapigana yes. ni hatari sana hawa watu sasa bwana mi silitaja jina <laughs> <laughs> uh, mtu ninataja jina la mtu mimi hapa nimesema ah, ah, ah, ah, ah, ah. tu jasiri asiyesoma Haleluya, amen! Alafu ni mbishi, ni hatari. So Bibilia inasema, Bwana nazungumza Bibilia Bwana Bibilia Bibilia inasema hivi alipo, walipoona ujasiri wao na wakagundua hawana elimu. Sasa nikwambia hivi, mtu yoyote ambaye ni jasiri na hana elimu, ujue kuna kitu kingine anachokimanya, that confidence alionayo ambayo hata wenye elimu hawana, then you should know that confidence is spiritual. It can be of dark powers mm. or God's power mm. any person with confidence ambayo unaona kabisa hi confidence is not out of knowledge or uh, learning but it's a certain level of confidence you should know that confidence is spiritual. yes. na nafikiri moja vitu ambavyo tutaviomba leo Mungu atupe confidence Amen. Sababu kuna watu wengine wanapata hasara kwenye biashara, wanapata hawapati kazi hawapati maisha kwa sababu they lack confidence. Guys, Aha? Soma pale walipoona ujasiri wao. Mm -hmm. Walipoona ujasiri wa Petro na Yohana na kuwajua ya kuwa ni watu wasio na elimu. Na kuwajua kuwa ni watu wasio na elimu. Wasio na maarifa. Mm -hmm. Wakastaajabu. Wakastaajabu. Yes. Hawana elimu, hawana maarifa. Wakastaajabu. Mm. Kumbe hizi hekaheka zote za Petro Yohana na nini tunawasoma wa, wa jamaa they never went to school Mm. Na hapa kuna secret nyingine Yes. Shule sio issue Yeah, because hao jamaa mpaka leo hii tunawajua mm. It's not a school mm. Sio shule itakayofanya watu wakujue, wa, sijasoma, wa, wa, wa, wa mm. Bana, mnaniona kwa sababu mi sijasoma amna. When you have Jesus yes, you are level nguvu yako ni sawasawa na mtu aliyeenda ali shule akawa profesa. Yes. That tells you the spiritual power is more powerful Yeah. than any education. Kwa sababu ndio maana unaona watu wengi ambao wa wa ni wasomi wa vyo vikuu ni wataalamu wa vitu mbalimbali, wanatafuta watu wa rohoni hiyo waendeshe mambo yao. Mm-hmm. Mganga bana, nisaidie nichanganyie vitu vyangu, unaona? Yeah. Au, mzee anakuja kwa mtumishi wa Mungu. I have had a lot of professors, doctors of universities uh, great leaders, great men who are coming to my office every time mm. seeking for spiritual power. That tells you spiritual power will always uh, supersede mm. the physical or uh, knowledge ya kidunia. yes. So confidence or uh, uh, uh, uh, courage is a spiritual gift. Ujasiri mm. ni spiritual gift kabisa. ni nguvu, ni, ni kipawa cha kiroho kabisa So, uh, yes, yes, yes. Anasema walipoona ujasiri wao, yes, wakajua kuwa, kuwa ni watu wasio na elimu, wasio na maarifa, wasio na maarifa, wakastaajabu. Wakastaajabu. Na Yesu anasema wakastaajabu, wakajua hawa watu walikuwa pamoja na Yesu. Ndio, nilikuwa nakwambia sasa. Mungu haiti za mwamwa mm, anajua kabisa hawa watu nimewachukua, hawana elimu. Mind you Jesus alipowachukua, unajua aliwakuta wapi? Petro na ndugu yake Andrea, aliwakuta wanavua samaki, walikuwa kwenye boti za baba yao, hawajaenda shule, lakini walikuwa na skill tu ya uvuvi, and then Jesus akatumia lugha wanaoweza kuelewa, akasema nitawafanya kuwa wavuvi wa watu. So obviously, ile lugha sasa, mwingine anasema hivi Bwana amesema atatufanya kuwa wavuvi wa watu. Hilo lugha alitumia kwa kina Petro, kwa sababu ndo alikuwa lugha anayoweza kuelewa, ndo lugha yao walikuwa wanaweza kuelewa kwa wakati ule. Amina, watu wa Mungu, unaelewa. Anaweza kusema yes, it was their language, it is the language ambayo they it was simple for them to understand at that time, so they, they, they, they took that language mm. Na Yesu akawambia hivi akawapa promise, anasema, nifuateni and I will make you "Follow me and I'll make you fishers of men." Nami nitawafanya kuwa nitawatengeneza kuwa. So mtu anatengenezwa na, na anayemfuata. yeah, yeah. So the person you follow anakutengeneza kuwa kile kitu ambacho ni imaginary or imagination of that person that you follow. Sipo katikati yenu, wewe nikwambie, for for sisters you need to have people or a person in your life. Kama ni mwanaume ambaye anayo vision ambaye ukimfuata anaweza kukufanya kuwa kitu kingine. Huyo mwanaume mwenye uwezo wa kukufanya wewe kuwa mama, kwa kufanya kuwa mama, ulikuwa una watoto, ukawa na watoto, anatakiwa na uwezo pia wa kukufanya kuwa kitu kingine ambacho ni bora, kitu kingine ambacho ni wewe. Na sisi kama wanaume lazima tu, tujifunze kuwa na busara. Nilikuwa namwambia mtu leo you need to reach a level ya kusema hivi nimekukuta ukiwa ni mtu mwenye furaha sana, alafu kama siwezi kuizalisha furaha yako na kuiendeleza sana kuifanya iwe zaidi, i need to give myself evaluation. Am i adding to this person or am i killing this person? You need to be honest to yourself as a man. Kwa sisi wanaume, we need to be honest to ourselves. Huyu mtu ambaye Mungu amenipa mpaka nimempenda, nimemkuta ana hii furaha ana hii amani. am i adding or am i killing her joy? So ukishaji evaluate, now jifanyie marekebisho, jitengeneze. Kama unaona auongezi furaha kwa mtoto wa watu, muulize ni nini ufanye. Kama anakwambia naomba space, usiseme hivi unaniacha, unaniacha, nilijua tu mtaniacha. mm -mm. give a space, apone, akipona akusanye nguvu za kukurudia, tumoyo unze kuji, kujiponya wewe kujitengeneza. Kwa nini, kwa nini umemchukua mtu mwingine na uwezi ku, kuingiza kitu kwenye maisha yake? Why kwa nini uwezi kuingiza kitu kwenye maisha yake? You need to have enough to lead. You need to have enough to do what, to lead. You need to have enough to lead. Bwana asifiwe amen. So it's very important when a kwenye bustani, pamoja na kwamba watu wasema oh, nyoka, oh, Eva, oh, Eva alituingiza chaka, lakini a man was supposed to be informative. do you know, Bibia ase nyoka alikuwa mwerevu kuliko wanyama wote wa porini, kusema yale Mwanzo sura ya yes. tatu, nyoka alikuwa mwerevu. Nao ule uwerevu wa nyoka nani aliugundua? Kwa sababu ile ni kama lugha ya ni kama ni kama, kama mtu wa tatu, si ndio? yes. Yes. Kulikuwa na Adam, kulikuwa na Hawa au Number four, yeah? Four, three. Number three. Genesis chapter number 3 anaanza kwa kusema hivi laki basi, nyoka alikuwa mwerevu kuliko wanyama wote wa mwituni. Now, wanyoka, mm. yes, yeah. to to na mwandishi anatuonyesha kwamba uwerevu wa nyoka sio jambo jipya. Me kwa sikio la unyenyekevu mm. To me as your father. Mm. I want to help you here. Lakini if you, you, you are married, please aka yes. Kipande utakakata utamtumia mme wako umwambie hivi ndio namna ya kunisaidia. Umenielewa? I told I you hii inaitwa gospel birihani be sure if You guys are flowing together with us I pray in the name of Jesus. Amen. Mungu awasaidie na aisaidie mitandao na network zetu zikae sawasawa, kwa jina la Yesu, so that you can get it right Amen. Are we okay? Yes. Good. Kama unapata shida kwenye mtandao na stack, jifunze kwa namna hii, huwo unatoka, unaenda kabisa unakuwa kama unatoka nje kwenye nani kwenye YouTube unaikata alafu unaanza upya inarudi quickly ina, you, you, catch up so that you can move together. So I want to i want to help you uh, namna ya ku namna ya ku behave namna ya kuishi kimungu kwa namna ambayo itatusaidia kwenye ku, nimekwambia prepoint ya kwanza ambayo tutaomba leo ni confidence ya yeah. Lakini namba 2 nataka ku Mungu atusaidie namna ya ku ya kuelewa nini cha kufanya tunapokutana na vipindi au seasons ambazo hatuzielewi. Sasa unaona, nataka nikuelezea hapa kitu ambacho kinasema kuhusu mwanaume. Nilikuwa nazungumza nikasema, every man should be more informed than the woman. Yes. Kusabu, leader, kwa sababu yeye ndio leader, yeye ndio kiongozi, anatakiwa aonyeshe mwelekeo unakwenda wapi. He is a visionary, anatakiwa awe na ufahamu wa kumtosha kwa lazima, iwe ni mwanaume achague kusafa to get knowledge It is not okay for your partner to seek um, help of a certain matter to somebody else mm. They're supposed to be led amen. amen Amen. You're supposed to be a leader on that area lakini for um, for man kwanza nimesema it's supposed to be informative. Yes. Kwa Biblia inapoandika nyoka alikuwa mwerevu kuliko wanyama wote wa mwituni, then we need to know that um huyu nyoka, the information was out there kwamba nyoka ni mwerevu. The information was out there kwamba nyoka ni mwerevu, na kama anasema nyoka alikuwa mwerevu Then we need to know um, mkumbuke aliyewataja majina wanyama wote wa mwituni. mm -hmm. The Bible says Mungu alimpitishia Adam yes, wanyama wote, oh, ili aone jinsi atakavyowaita. Okay, Biblia anasema Mungu akawapitisha wanyama, na kila alivyomwita Adam ndivyo jina alivyo itwa Yes. Huyo mnyama Yes. Okay? Mm. Hasa kama wanyama wote wa mwituni walikuwa kama Adamu alivyowaita. Mm. Then you need to agree Adamu alijua simba sio chakula. Mm. Ila ng'ombe ni chakula. Mm. So Adamu alis, aliseparate. Mm. Kwa sababu inasema Mungu aliumba wanyama wa kufugwa. Mm. Na wanyama wa mwituni. Yes. Okay? Yes. So, Then tukubaliane, Adam pia kwa kuwa aliumba kwa sura na mfano wa Mungu, na vile ambavyo unajua wa... Mungu aliwaumba wa... ali alafu akawatumbukiza tupo, ila Adam ndo alifanya separation kwamba huyu ng'ombe atakuwa na kufuga, mbuzi atakuwa na kufuga, swala atalika kama atakaa mwituni, umeelewa? Lakini simba sio chakula. Okay? Yes, Adam alijua pundamilia sio chakula. Adam alijua uh, kenge sio chakula yes. Adam knew that kwa mm. Kama alijua yoyote then Adam alijua nyoka ni mwerevu yeah. So usimlaumu Eva, Adam was supposed to inform the wife mm. Kwa wana sikukutana, huyu mdudu be careful, kaa mbali. Ndio maana mwanamme yoyote ambaye anapenda future ya mke wake lazima aweke restriction mwanamke yoyote ambaye hapendi kuwa kuelekezwa au hapendi kuambiwa I don't want you to go there. I don't want you to talk to this one. I don't want you to go this way. I don't want you. Bibi anasema hivi. We are supposed to obey authority. A man bibi anamuita lord. Mwanamke anasema hivi. Biblia inasema kuhusu mwanamke anasema hivi, a woman should call his man lord. So you should not feel bad when your man restrict you on some matters. Anasema flani rafiki yako spendi uonge naye. Flani rafiki yako sitaki uonge naye. Si kwamba eti anakuonea wivu. No. Na utagundua most of your pains zinatokana na aina ya marafiki uliyojiwekea. Lakini ukifuatilia kwa undani zaidi, probably mwenzi wako aliwahi kukuonya. You need to trust the person that you... okay. If you have trusted him with your body, if you have trusted him with your life, Why can't you trust him with, with his instruction? Yani umemwamini na mwili wako, apite nao unavyotaka apite. Mbaya unaambia shika kwa huku, shika kwa huku, shingoni, shika kwa huku, huku kwenye sikio, kwenye sikio, Baba Joni kwenye sikio, kwenye sikio. Sasa umemwamini na mwili wako, and then you can't trust him at kuinstruct. You should understand, hivi vitu, they are very sensitive. They are very sensitive. So a man must be informative. Kwa anakuona siku ya kwanza, umetoka kuongea na rafiki yako fulani. There is a way you have come back home. Kwa sababu I, you know, siku Eva alivyotoka kuongea na nyoka, Adam alijua. Trust me, alijua. Kwa sababu siku hiyo ndio siku ambayo Eva alirudi na kitu kingine ambacho hawakuwahi kukitumia. Na naomba nikukumbushe Adam na Eva hawakula maepo Mzee, walikula kula tunda, Lile tunda lilikuwa ni apple No. Jamani, msiasingizie maepo Mimi naalima Lushoto maepo hayana shida maepo sio tatizo. Amen. Amen. Ningekueleza siku nyingine lakini Do you know? kwamba Apple ni zao moja ambalo lilikuwa li, alikubaliki sokoni and then wataalamu wa kuuza hilo zao, kwa sababu kuna namna mwanzo wakati na the story is there. You're just not reading. Nitakueleza vitu hivi tu just kwa kuchangamsha kidogo. <laughs> So walipoona Apple aliuziki sokoni, yani ni tunda ambalo halijakubalika kwa haraka. You know what they did? They made it special. Wakalifanya Apple kuwa ni tunda la mapenzi. Kwa likatengenezwa kuwa ni tunda special. Ni mara chache sana tulikuta takapela supermarket. Lakini Apple ikatengenezwa liko supermarket. Ni tunda flani posh. Lakini it was a strategy, ni marketing strategy. Kitu kingine unajua ambacho kimefanywa marketing strategy ni nini? Diamonds. Eh, diamond. Diamond haina issue, Thamani ya diamond iliongezwa na kampuni, wala sio kwenye ardhi. Shirika moja la kwanza kabisa ambalo lilivumbua lilikuwa uh, linauza diamond for the first time, baada ya kuona diamond ni, ni madini yaliyodharaulika they made it special kwa kufanya diamond iwe ni special for engagement rings. Wa kwa wenyewe walikuwa wakipeleka tangazo lao la diamond, wanaonyesha engagement ring tu, na ndio maana unaona engagement ring zote duniani mpaka kesho isipokuwa na kadiamond watu wasikira sasa <laughs> wewe unafikiria kwamba eti engagement ring yangu lazima ina diamond tumishi wa <laughs> mungu people played with your mind they were selling diamonds they were not even selling engagement rings so it's marketing strategy of course i run a marketing agency that's why i know a lot of things about marketing it's a story for another day i i told you i run several companies hallelujah <laughs> So, ni vizuri kujua kwamba a man that you have chosen him to be your man can he be informed enough to know the list of your friends and anaweza kupangia kuambia rafiki yako, I don't like. This one, I don't like. Na ukiwa tu mwanaume akasema hivi, ah, Umeamua kwa huyo rafiki yako, wewe utajua mwenyewe like, uh, a man who really cares and jealous of your future, yani mwanaume ambaye, mtu mmoja lo, kusema kwamba mwanaume ambaye anajua mna maisha naye ya milele atakuwekea vikwazo vingi sana. Yani atakuwa nanataka ufanye hiki, hiyo staki, staki, staki kwa sababu anakutaka kesho. Ngoja ngoja nikuonyeshe andiko Pitii leo kaamua kuamka na ulimwengu, dunia ya malavi davi. Yani kwenye. Sasa walivyo wapumbavu watakata hiyo dunia ya malavi davi, wanaacha maubili yote. Nimewambia kateni, sasa tutafanyeje? na ukoo wako hauna hata mtu mmoja wa maana, mimi ni <laughs> maana kwenye ukoo wetu hey, twende Soma ile ile. Eh? <laughs> <laughs> <laughs> <Aswache? laughs> Eh, yani kwenye ukoo wenu mimi ndo maana pekee kama jambo we, kila siku ukiamka asubuhi pitii ukilala mkiwapiti piti, piti, piti, piti. Hiyo ni kukuonyesha kaka zako sio watu wa maana. Baba yako mwenye mzazi ana lolote. Ni uwezi kumzungumzia. The only person you can talk about Yes. He gives you money to your family. Yes. He gives you followers Instagram. Mm. Hallelujah. Amen. Amen. Waefeso. Waefeso sura ya tano. Bwana uliokuona unashtua kamsuba umemaliza naamini sikiliza injili acha kwenda kula. Wazee washisha. Mpo? Aya twende. Uh -huh. Kuanzia mstari wa 22. Enyi wake. Enyi wake. Watiini waume zenu. Mm -hmm. Kama kumtii Bwana wetu, kwa maana mume ni kichwa cha mkewe. Kwa maana mume ni kichwa cha mkewe, maana yake nini? Ndio ubongo wake huo, yes. uh -huh. Kama Kristo alivyo kichwa cha kanisa, yes. Naye ni mwokozi uh -huh. wa nini hilo, ndiko amjaye kulisoma hilo, yes. Ukiolewa dada yangu, na hii niseme, ukiolewa acha kujitutumua Kuangaika barabarani mwokozi ni mmoja. Mm -hmm. Sasa wewe mwenzetu na waokozi. Kristo <laughs> ni mwokozi wa mwili yes. Sasa wewe una waokozi, hii tutaidiskasi siku nyingine, wacha niendelee. anatabia kutuamkia sisi wadada na kutukazia, una waokozi, mtumishi wa Mungu, una waokozi wa mwili, ana kuokoa Joni, ana kuokoa Juma, ana kuokoa... sasa unajua Kristo ni kitu cha kanisa kitu chochote chenye vichwa sita ni monster. Sasa wewe mwenzangu dada, una vichwa vingapi? Ndio maana wewe, ndio maana ukianza kuwaza mambo hivi, niende huku au niende huku, najiuliza hapa sasa, saa hizi sa Un... <laughs> ukiwa unaenda dukani unatumia kichwa cha nani? Sasa so, so, wewe unabadilika kulingana, ndio wewe unakuwa kama una kama bipolar <laughs> my sister, yani kuna namna ueleweke, unangoja ujielewi, saa hizi natumia kichwa cha nani? Maana una vichwa kaa sita hivi, hapa natumia na cha Joni, kichwa cha Joni, kichwa cha Joni. Ila Joni sometimes kichwa cha Joni kimevurugwa, haya hujakaa sawa, umeenda dukani kufanya, kufanya biashara ya faster bila sema, bila mume. Ni kichwa cha kanisa. Sasa wewe una vichwa vingapi? Mungu ndo anajua kicho cha mduni naa gari, nyumba, gari. mimi sijui bwana, nyumba, wacha ni ile tu mi, kwanza ni mwanamke, nitaolewa, nitakaa kwenye nyumba ya mwangu. chizi ona, sasa soma tena. Enyi wake watini waume <laughs> wa ni vichwa kichwa. Bwana amesema hivyo, waume ni vichwa vya mkewenayani yani, kwa hiyo kwa mkewe mko vichwa. Ngoja kwanza, mtumishi wewe. kwa mwanamke wako kwa <laughs> kwa hiyo mume ni vichwa vya mkewe ndio? <laughs> Yes. Mume ni vicho wamke. Yes. <coughs> Hey. Makubwa jamani. Hansi kapitia pito huko ndani. Haya, <laughs> twende rudia tena baba, rekebisha rekebisha bibi wako, inawezekana kaamka na mapitia <coughs> uh -huh. <coughs> <watika> ka <coughs> hapo. Eh. Kwanza ameamka na mapitia mwanamke wako, naakia kaamka. Kama umeamka mwanamke, Hansi andika hapo nimeamka baba. <coughs> <coughs> <coughs> Hey, hallelujah. Niko pale nasoma comment ni mwone mbona <laughs> Na <tamani ni> <laughs> <laughs> ah, wengi wanataipu. Hansi tuambie, anyway, soma, baba, soma, soma, soma, kwa maana mm -hmm. mume ni kichwa cha mkewe mm -hmm. kama Kristo naye ni kichwa cha kanisa. Kwa hiyo amesema mume ni vichwa kichwa mume mmoja, mm. ni kichwa cha nani cha mkewe, mkewe. Yeah. alafu kama nani kama ambavyo Kristo naye ni kichwa cha kanisa, naye ni mwokozi mm -hmm. wa, wa mwili Kristo ni mwokozi wa mwili. Kwa hiyo mume ni mwokozi wa mwili wa mkewe mm. Sasa umekaa pale nimtaje nani saizi? Ehe. umekaa pale dada dada wewe, mm. dada wewe, umekaa pale Mbeya, yuko Mwangalamo. Moshi una Mareale, Dar es Salaam una Kinsunsu, sasa unajiuliza, yupi kati ya hawa ni mwokozi wa mwili yanakukuta mazito sasa, unaokoa mwili wako, nani anauokoa? na ni, niombe jifunze kuheshimu wanaume, ni waokozi wa mwili hao, lakini mmoja, jichagulie mmoja ambaye ni mwokozi wa nini, wa mwili, lakini pia kichwa. Kichwa haya Mbea kule anaamini kilimo cha maparachichi, wa, wa Moshi ulie naye anaamini kilimo cha ndizi, we lazima uvurugwe. <laughs> <laughs> Ukiona mdada anakuambia, yaani nimechanganyikiwa mtu wa Mungu sio biachai na mchanganya vichwa. You don't have one vision. Follow a man with a vision alafu force your heart, force your body to submit. Force it, wakati mwingine your pride can go high. Your ego can go high as a woman. Bibi yana paka, unajua paka bibi sasa hivi, mwanamke amtii manayake, ni God knows women have their own ego. And it's okay. Mm. You, you have been created that way, but when you get a war, you get that one man, break your pride and submit. You will be led, you will be safe, you will travel safe, hautakuwa na ajali kwenye maisha yako. Amen, is biblical. Yes, is biblical, is biblical. Kwa hiyo wale ambao mna vichwa vinne, moja ya maombi ya usiku wa leo tutamwomba Bwana akusaidie kujua kichwa ni kipi hasa katika hivyo vinne ulivyo navyo mtoto wa kike vinne rabo shaka mungu akuponye mtumishi amen mungu akuponye tutamwomba mungu leo hapa mungu akusaidie kukatakata vichwa vingine ubaki na kimoja wao umesha kutana na kwenye biblia, biblia, biblia kuna kuna kuna, kuna, kuna, kuna, kuna mnyama anaitwa beast joka lina vichwa saba kuu kishakua na vichwa saba, we ni beast. You are not a woman, you are a beast my friend. You are a beast. Sasa, amekuta msichana msichana ajitegemea ame beast. Ah, we already know who you are. You already know who you are. Vichwa saba. Jifunze kujiambia, mimi wa kweli, sitaweza kuwa na vichwa saba. Kichwa kimoja kinantosha, maisha yangu yanaenda. Hiki kiki kimoja kinantosha, it will lead me. Sasa wewe dadangu vichwa saba, mtumishi wa Mungu saba. <laughs> <die, young> <laughs> Amen, so anasema mwanamume ni kichwa cha mwanamke then naye ni kichwa cha kanisa. Mm -hmm. naye ni mwokozi wa mwili. Mm -hmm. Lakini kama vile kanisa limti hivyo Kristo, uh -huh. Vivyo hivyo wake kama kanisa limti hivyo Kristo, angalia modo ya kanisa inavyomtii Kristo. Yes. Sasa ni kwa sababu wewe hujagi kanisa na upende kufuata utaratibu. Kwa hiyo huwezi kuelewa kanisa linamtii Kristo kiasi gani. Mm -hmm. Mm -hmm waume zao katika kila jambo, katika kila jambo. So as opposed to this man is supposed to tell you, uh, my wife, I think uh, unavuka hapa, I think we should do this, I don't want you to do this. Hakuna, you see, there is a place in the Bible anasema hivi, mwanamke ni glory ya mwanaume. Hakuna mwanaume ambaye ni smart na mi naamini wanaume wote wanaosikilizaga mi ni smart kwa sababu mi mwenyewe smart. Huwezi yes. kunisikiliza mi ukawa boyaboya tu mm. Hakuna mwanaume yoyote ambaye ni smart like me yes. Hakuna mwanaume yoyote ambaye ni smart will just allow his lover to go just around will allow his wife to go just around anyhow mm. No, everyone want to be presented well. Everybody who is a real man want to be presented well, so a wise man will always teach you a glorious manner that will present you well. Siku moja nilikuwa namwambia rafiki yangu mmoja nikamwambia hivi, alikuwa ananiambia jinsi ambavyo moyo wake unaumiayani anajikuta tu siku hizi hana raha, and you know ilei, kwa nini is a very good friend of mine. Ni mdada so, lakini pia ni, ni, ni, ni mwanangu kiroho. Sasa nikagundua jambo moja, nika Yani, nika, of course sikumwambia I don't remember if I told her that way, lakini I realize one thing, I have realized namba moja, before zamani alikuwa ana watu wengi wa kuwasikiliza, so she was full of joy kwa alikuwa amechoose, I will follow this direction, nitamsikiliza Kristo, ntasikiliza watumishi wa Mungu, ntasikiliza neno lake, this is my direction, I will be a happy person. And then, future akawa anakuja ibadani kanisani, then akapata friends, then friends wakaanza kumpa story, stori za pasta, stori za ana, stori za jeni, stori za mwanashumi, stori za siasa, stori za nini. Do you know, hata leo hii the more you hear stori, za za nazungumza ibadani vile mnavyosikiliza histori za siasa — sijui huyu katoka hapa kaenda huku, they are not doing you well. doing you well. Asapit, tusifuatilie kama nataka kufuatilia na biashara zako, mradi yako umemaliza kufuatilia. Lazima tufuatilie tujue mambo yanavyoenda katika nje. Ukishajua we mkuu wa majeshi, moyo ni mdanganyifu. Na moyo ndo unapokea taarifa. Biblia anasema, linda sana moyo wako kuliko chochote unachokilinda. Choose what you put in. The more you allow people to talk to you, wanakuzeveza, wanakuvuruga. So you become unhappy. You lose joy. Lakini you know there are kind of information ambazo nilikuwa nikizisikiliza zamani from one single source. Nili, unajua? Mtu mmoja akasema hivi, the more you you you, you reduce watu wengi wa kuwasikiliza the more you get direction. Ndio maana unaona hata tunavyosoma tukiingia shuleni tunafundishwa masomo yote ah, tukianza darasa la kwanza, darasa sana ah, uh, mnasoma science, sijui art, siasa, civics, unasoma vyote vyote tunasoma, lakini as you grow na ishara ya matured, ishara ya matured person anapunguza information ili abaki na information moja atakayoijua sana so that you can control your vision sasa wewe hapo hapo unataka Hamimu wa Sumani akupe taarifa. Mume wako naye sasa, huku umejazwa umetoka kazini na taarifa za Hamimu wa Sumani, huyo wa, wa, ofisini. Mwajua nimegundua nini? Hamimu wa Sumani kaniambia hivi na hivi na hivi na hivi, mmeako nakwambia, this is not a way. This is a way. Ah, ah. Wenzetu kwenye kikoba wamesema hivi hey! Kikoba pale ekeni hela, mkimaliza mkimaiza kuweka hela ondoka. Uh, ndio wana unaibiwa, nabanakuibia walikuibia huyo, wakaondoka na hela yako. Why because you you are unakurupuka. I had a friend. Mimi marafiki zangu bwana Naoneaga huruma zao kwa sababu nawambiaga kitu ambavyo vinatokea. Nimwambia siku moja, hii gari unayotaka kununua, achana nayo na usinunue. Sasa kimem, kimem, kimemkaa, unajua kinachokukaa kinakuramba mbele ya safari <laughs> Mimka, mimi lazima ninunue, nataka gari sahizi, nataka gari sahizi, nataka gari sa, nakufa nisipoendesha gari, nakufa, nakufa <laughs> wana wakamjaza wa, wa, wa, wa, wa. Chukua, ningemwambia tulia, relax you'll get a good car hey. Wakamjali. Si huyo Kanunu, My God, ngoma ifiki Chalinze, ukikanyaka buu inachemsha namna hii like, wow, unapika kabisa maji jiko, jiko. Why? Because didn't want to listen. Niwaambia watu hivi you don't have a husband, you should have a man. You should have a father at your home. You don't have a father at home, find a man, find a man. Unaweza kama umpendi, kwa maana ya kumpenda, lakini you know this man ana uwezo wa kunisaidia huyu, nikafika mahali fulani. Unaweza kama ni mbaba mzee, mbabu, or maybe a pastor or a brother, find a man that will lead you. Hata siku ukitaka kunua spare basi za magari, umwambie hivi, kaka ni hekima, we ni dada, magari huyajui. Wewe gari unalijua, unaona bodi kabenzi kazuri. Find a man in your life that can lead yes. Ndio Mungu ameweka hivyo, utasaidika Tunapozungumza ukombozi wa mwili hatuzungumzi tu ukombozi wa mwili kwenye mambo ya ngono ah -ah. Ni ukombozi hata kwenye maisha yako ya kawaida. A man can lead you and save you from a danger. He can lead you and save you from a danger. Prayer ambayo tunakwenda kuomba nyingine. Hii ni ya tatu sasa. Mungu, vunja moyo wangu niweze kusikia. Give me a humble heart. Of course, tunaomba confidence ujasiri. Oh yes, sindio? Yes, yes, yes, yes. Sawa. But another thing tutamwomba Mungu avunje, ah, moyo wetu yani atupe moyo wenye usikivu mm, I should be led na huko kwa wanaume, na yenyewe anaendelea pale, yes. anasema vivyo hivyo mm -hmm. mstari wa mstari wa ishirini na tano enyi waume wapendeni wake zenu kama Kristo naye alivyolipenda kanisa wapendeni wake zenu kama Kristo alivyolipenda kanisa yes. so sisi wanaume we have to pour out love yes. to the women yes. But women have to be obedient yes. Wakutii kama wanavyotii kwao, wao kazi yao ni kuleta utii mbele ya meza mm -hmm. lakini like sisi we, we pour out love yes. now from the love point of view we don't love what is perfect ndio hile Yesu anasema hivi kama mkiwapenda wanao wapenda nyinyi mnapata faida gani so most of time women that are coming in front of us they are not perfect so we have to pour out love Kat katikati ya changamoto zao with love kama watoto wetu tunavyowasaidia so always consider women as children so you are going there with love a man with love to correct with love mm. sio sasa ndo unatumia madhaifu yake kama fimbo ya kumchapia Kichi sana wewe. Mm -mm. With love. Anza kuambia bwana mimi bwana mimi. Nilikuja juzi ulinielekeza sikukusikiliza. Naomba unisamehe Baba Joni. Naomba tu nielekeze tena. With love break your heart. Elekeza. That call is that is called maturity. So nimetoka kuambia hapa when you mature ishara mojawapo ya maturity you reduce aiacharakanakua unaendelea kutuuzia vitu kwa elfu nane mchina anauza elfu mbili So you already under pressure now, you need to know what wisdom do I need to, to navigate. So find yourself a twitter at a man that leads and it will help you, it will help you. Kwa wanaume, bibi anasema vitu wapende kama kristo alivyolipenda kanisa now we need to as men we need to understand the love of christ sasa mwanaume asiyemjua kristo ni kazi kweli kumpenda mkewe kama anampenda kristo ni kazi only christ is patient so we need to be able to be patient enough with our spouses men should love as Christ but also because you are powerful unajua mtu aliye na power mara nyingi napenda kuambia watu hivi n kumwambia mtu mmoja niko na mshauri ni kiongozi nikaambia when you are powerful lead and only when it's necessary, use power ongoza lakini tumia nguvu only when necessary because power is given to you so as a leader as a, as a, as a, as a, as a pastor lead but only when necessary use power because Jesus is the power alikuwa na uwezo wa kuwapiga watu wote waliomkamata but he used power when necessary when he went to hell That's when he used the power. Lakini, towards the church, Yesu hajawahi kuliadhibu kanisa. In the matter of fact, analiombea msamaha. Mpaka sasa, Yesu amekaa kwenye kiti cha enzi Baba, analiombea kanisa msamaha. That's the love he has for the church. Huyo ndio mume anatakiwa awe hivyo. Yani, always providing forgiveness. Amen. Amen. My wife one day told me, when, uh, when, when, when I do wrong, Before you provide grace because sometimes inakuwa naumia to the extent akasirika. so the love of my life told me if we can move forward can we give one another grace because grace is what we expect from Jesus so ili tuweze kumove kwenye ndoa hii haya mahusiano tuliyonayo yaende mbali, we need to provide grace to one another, grace to one another, I should understand kwa sababu grace maana yake nini? Tunakosea mara ngapi mbele za Mungu, lakini hatujawahi kufungiwa mlango. Kwa hiyo expect mwanamke atakosea, yani ingia kwenye ndoa ukijua she will do it wrong, lakini akikosea, when she comes back you have to be ready to provide what, grace. That's what Jesus did. Biblia anasema hivi: Neema ya Bwana wetu Yesu Kristo na upendo wa Mungu Baba. Kwa hiyo, neema ni ya nani? Ni ya Yesu Kristo. Kristo alilipenda kanisa. So kama neema ni ya Yesu Kristo, then we should understand that Christ provide what grace, and grace gives people second chance. So for you to show us that you are matured and able to handle a woman's heart, you need to be able to provide grace. Kama unajiona wewe ni mtu ambaye huwezi kuprovide grace, ni mtu wa kununa na kususa. Um, grow kuwa kwanza kuwa kwanza, it's not very good kwa, kwa wewe kuto provide grace, kwa sababu you should be sure that person will do it wrong, kuna mahali atakosea. So one of the things that we'll deal with today, ndoa zetu, pia tutaombea mahusiano yetu, tutaombea mahusiano yetu. Cha kwanza tutamwomba Mungu atujalie ujasiri. Cha pili Mungu atupe unyenyekevu na utii. Cha tatu mahusiano yetu Mungu wa... Cha tatu nini? Broken heart. Broken heart that's, that's, that's utii, yeah uh, cha kwanza nini? Confidence, confidence. Cha pili sikivu, of course, no you broken heart. Cha tatu mahusiano yetu, relationship, mahusiano yetu baina ya sisi na viongozi wanaotuongoza sisi na wapenzi wetu, we need to work on that, we need to work on that. Biashara haina unajua, kuna mtu mmoja aliwahi kuniambia siku moja, kaniambia, unajua, aliniambia aliniambia aniambia hivi, yani, ukweli ni kwamba naweza nikafanya biashara nikafanya vitu vingi, lakini kama sina mtu wa kushare naye, yani I'm about to enter into a new phase of my life. Halafu labda nataka kufanya jambo kubwa au nataka kufanya jambo kingine. Lakini sina mtu wa kushare naye, sina mtu wa kumwambia. Yaani ile excitement yote wa kufurahi naye hayupo. It doesn't make sense. So we need to pray for relationships. Watu wa Mungu, Biblia inasema tusijisumbue kwa neno lolote. Hii ni ni wa Wafilipi. Yes. Kitabu cha Wafilipi, hebu tusome pa. Leo nimeongea mapenzi jamani. <laughs> mm -hmm. Kwa Filipi sura ya 4 mstari wa sita. Kwa Filipi sura ya 4 mstari wa sita. Aha. Neno la Mungu linasema, mm, msijisumbue kwa neno lolote. Msijisumbue kwa neno lolote, bali katika kila neno kwa kusali na kuomba, mm -hmm, pamoja na kushukuru, haja zenu na zijulikane na Mungu haja zenu zijulikane na Mungu. mm -hmm. Na amani ya Mungu ipitayo akili zote, mm -hmm. itawahifadhi mioyo yenu. Na angalia anavyoanza, so, msijisumbue kwa neno lolote. Kwa hiyo inawezekana ishu ya mahusiano kwako, kwa ni ishu ni changamoto, hebu yes. Leo let's give let us give time and pray about it, kwamba Mungu mimi naona kama nawenge. Na wenge na uwe mwazi mbele za Mungu mi Bwana Mungu mi najiona naongea sana, nisaidie Mungu maneno yangu haya, basi naongea sana, lakini basi nisaidie, maneno yangu mimi yawekwa namna fulani ambayo itamfurahisha, ita mtu anayasikia. Au Mungu, mimi najiona nina kiburi. Mungu, mimi sisikii, yaani Mungu nikielekezwa, mimi vi miguu vinainuka, vichwa vinainuka, vishingo Pastor Tony, anasemaga anakuwa kama kisimbirizi e -e -e -e -e. Mungu nisaidie <laughs> Mungu nisaidie, mimi na kisebengo, unaelewa hatakusaidia mwambie Mungu atakusaidia, you know why? so that you may not lose what is the best for your life. Au Mungu mimi nasusa haraka? Au Mungu mimi nachoka haraka, nikiumizwa kidogo mimi na I give up. Sasa haya mahusiano ndio haya tuliyosema vichwa sita, haya mahusiano ulionayo sasa, hizi ya 18. wewe na mwanamke Msamaria, umemzidi mwanamke Msamaria wewe. <laughs> Mwanamke Msamaria alikuwa na watano, na yule watano alikuwa sio kwake. Wewe dada, huyu ni wa kumi na sita eh, tumishi. Na wakati mwingine inawezekana kweli watu wanakosea, but why don't you have heart to forgive? It is wrong. Na ni kwa sababu gani? Hatukufundishwa upendo. Wakati mwingine tumekuwa kwenye familia ambazo kila ukikosea lazima upige, kila ukikosea lazima upigwe kwa, na wewe umeamini kila mtu akikosea lazima umwadhibu, kila mtu akikosea lazima umwadhibu kila mtu akikosea lazima mwadhibu. No len love. Love, so you are allowed to go back to the people that you, you, you love them and then you tell them, I think I have understood love. I'm ready to love and to be loved, lakini pia kuna ile kumaapitii, anazungumza anasema, kuna ile kupendwa na na upendo. I believe it is yesterday I was discussing with somebody. I said, do you know people are repelling love? Kwa mtu anaweza kakupenda kabisa deliberately, ya nakupenda na kumwagia maupendo yote. But you are busy repelling every day. You are coming up with hasira, you are coming up with, you know, yani utatafuta tuka argumenti flani, na hii inakuwa ni, ni, ni tuna, mimi na itaga, inakuwa na vitu, inakuwa na vitu viwili. Inferiority complex, na spirit ya control. Kuna watu ambao wanapenda tu control, yani anataka tu, anataka kumcontrol mwanaume afanye anachotaka yeye. Haiko hivyo, haiendi len. Ushughulishe mwili wako na ushughulishe moyo wako kukubali kuelekezwa. Lakini kingine, inferiority complex. Umemuona mtu anakalio wakati wewe huna kalio, tayari umepagawa, za unamwangalia kwa sababu ana kalio, umejiingizia tayari matatizo moyoni mwako. You have been loved the way you are I believe God kwamba Mungu anaweza kukupa wewe kitu ambacho mwingine ambaye unamwona ni bora kuliko wewe. Hana. Nilikuwa nafundisha mtu mmoja jana. Nikamwambia hivi, practice self love. Most people don't have self love to to the extent they cannot provide back love. Mungu anasema mpende jirani yako kama nafsi yako. Sasa so, kama mtu haipendi nafsi yako na hajasema ngozi yako maana mwingine amesema pende ngozi zetu, nafsi. Nafsi ukiipenda nafsi yako utachagua cha kuipa, utataka nafsi yako iwe on vibe all the time, iwe joyful. Kwa hiyo nafsi utaichagulia marafiki, nafsi utaichagulia watu wa kusikiliza, nafsi inajazwa na taarifa, nafsi chakula chake ni taarifa, so you choose what to put in your heart. Biblia, mpende jirani yako kama nafsi yako. Now the question is how much do you love your soul? That's how you should love your neighbor and the first neighbor of your life ni partner wako yeah. Na kuna wengine wanajifanya wanapenda majirani, mfano ndugu zetu Waislam Jumamosi wanachinja wana, wana, wana. Sasa wewe ni Mwislamu unantizama hapo, kama unachinja na usiniite kula nyama kwa kweli utakuwa umenikosea sana. Hiyo mbuzi choma unakulaje peke yako? Kwao ninajitolea, nina mwaliko wa kualikwa na wewe. Sasa kuna wengine ambao wanajiona wana, wana, wana wenyewe ni wasafi. Amechinja, amemaliza kuchinja, anaenda kwa jirani, jirani maleta kanyama maka hey, jirani anatupenda lakini nyumbani kwake house girl akipakua nyama mbili, hizo nyama hizo nyama hizo ametoa macho. Umeona mezani kwake watu awali kwa raha wakiwa wanapakua, ebu ebu pakua polepole, pakua polepole, alafu ajifanya hii pilau mpelekee mama Amina pale, au ajifanya anapita kwa yatima barabarani, au kwa nini kwa omba, omba, wa barabarani, nimeleta leo nguo hizi eh? Wakati nyumbani kwake yupo dada wa kazi anavaa marapu rapu. Mm. That's how it is. We have a lot of fake love around the, the country. So it's very important to know how we navigate these things. Bwana asifiwe sana. Amen. Hallelujah. Amen. So ni vitu ambavyo tunapaswa kuviangalia. Sasa nilikuwa nazungumza habari ya To, allow to be led kuruhusu kuongozwa, na hiyo itakusaidia sana kwenye maisha yako. So, tumepata prayer point hiyo ya nini ya mahusiano. But let me go to another thing ambayo ambayo leo nataka tu, tu, tu tuishughulikie mbele za Mungu as you are going towards weekend. Um, wakati naanza hapa nilisema Mungu ana namna nzuri ya kutusaidia na namna mojawapo ni kujua kwamba Uh, alipo, alivyo. Yesu amejaa upendo mwingi sana kiasi kwamba alikuwa na uwezo wa kuingia nyumbani kwa Zakayo akala. Nikaanza kuzungumza mfano wa mkuyu, nikasema Zakayo alikuwa anataka kumuona Yesu na kulikuwa na vikwazo vya kila namna vya kwa nini asimuone. Mind you, Biblia anasema kwanza alikuwa na kikwazo cha maisha, kikwazo cha kuzaliwa nacho. Zakayo alikuwa ni mfupi kama recho <laughs> Bwana asifiwe sana Zakari alikuwa ni mfupi Yes. Biblia inasema alikuwa mfupi wa kimo. Sasa wewe unakasirika nini? Ndio alimuona Yesu, alikuwa kumuona. Unaona? Kwa wafupi wote msijisikie vibaya, ndio Yesu anakuja kwenye nyumba zenu. Zakari alikuwa nini mfupi. Bwana asifiwe sana Amen. Alikuwa mfupi wa kimo, lakini alikuwa anania ya kumuona Yesu. Sasa angalia kuna watu wengi tunataka kumwona Yesu lakini vimo vigezo ambavyo watu wametuwekea, kanisa limetuwekea, washirika wametuwekea, raia wametuwekea, kwaza, wewe ni mfupi huwezi kumwona, wewe ni muuni huwezi kumwona, wewe unaiki huwezi kumwona. Kwahiyo Zakayo akatafuta njia, akapanda kwenda wapi? Juu ya mkuyu. Alipopanda kwenda juu ya mkuyu, Biblia inasema wakati amepanda juu ya mkuyu, Yesu akapita njia ile ile. So i want us to pray, kwa sababu pamoja na kwamba vimewekwa vikwazo vingi ya sisi kutokumwona Yesu, labda kuna mambo kwenye maisha yangu. Kumbuka ufupi wa kimo ni kitu mtu amezaliwa nacho. Yesu anasema ni yupi kati yenu ambaye hata akiweza, ana mauwezo kiasi gani, anaweza kujiongeza kimo chake? hata kwa nchi moja hakuna vima. Anaongeza Mungu, sasa ndo nimezaliwa hivi. Inawezekana mwingine hapo, maisha uliyopitia haujayachagua yamekusababisha umekuwa mtu wa ajabu wa hovyo, labda umesababisha, maisha yamekusababisha unajiuza, yamekusababisha labda umekuwa muhuni, maisha yamekusababisha umekuwa mtu wa, wa hasira, umekuwa mtu wa uchungu, yani, kuna kipindi au kuna vitu umepitia maishani mwako ambavyo vimekusababisha you cannot see Jesus na napozungumza kumuona Yesu hapa, sio sio sio ile ya kuimba natamani ni muone ah uh ah -uh, sizungumzii hiyo. Hapa ni kumwona Yesu kwenye maisha yako. so if there is anything in your life ambayo unaona kabisa hii inazuia nisimuone Yesu, that's our prayer tonight Amen. that's our prayer tonight nilimuuliza mama mchungaji nikamuuliza, leo ulikuwa umepanga kufundisha kitu gani? Akaniambia nimepanga kufundisha habari ya Kwenye Ezekiel sura ya 37, siku moja Biblia anasema Mungu akampitisha Ezekiel. I feel like crying. I don't know why. Siku moja Mungu akampitisha Ezekiel katika bonde lilojaa mifupa 37, pale. Can you read please? Ezekiel 37. Thank you. Ezekiel sura ya 37. Ah. Biblia inasema, mkono wa Bwana ulikuwa juu yangu, mkono wa Bwana ulikuwa juu yangu, naye akanichukua nje katika Roho ya Bwana. mm -hmm. Akaniweka chini katikati ya bonde nalo limejaa mifupa Mkono wa Bwana ulikuwa juu yangu. Yes. Akanichukua. You know why I feel like crying? Yes. Because wanadamu tumewekeana standard ngumu sana za nani anafaa kuwa mtumishi wa Mungu, za nani anafaa kuwa mtoto wa Mungu, za nani anafaa kuwa mtu wa maana kwenye jamii to the extent tunaona wengine hawafai. Hmm. Au tunajiona sasa kwa sababu watu wengi wametuona sisi hatufai na sisi tunajiona kwa tunajikuta tumewazuia watu wengi kumfuata Yesu kanisani mpaka tunachukia watu. Kuna watu amwajui wa mnawaona tu mtandaoni mnawachukia kiasi kwamba mtu anajua kabisa mimi pale nachukiwa, siwezi kwenda. It's not supposed to be that way. There is too much of hatred in the country. Watu wanachukiana sana watu, watu tumewekeana standard ngumu mno standard ngumu mno. Kwa hata mimi nikijua wewe ni bora, unaweza kunisaidia naogopa kuja unisaidie. Na kitu kingine ambacho tumefanyiana kigumu, hatuona vifua, nchi haina kifua, na hili ni changamoto ya nchi. So mtu anagugumia na kufa na jambo lake. Kwanini? Kwa sababu nikienda kumweleza ansi, atalitumia hilo kama fimbo, he will blackmail me with that Leo hii anaweza kufuata mtu au ni kiongozi kabisa wa nchi wa taifa wa kanisa au mchungaji au ni mama au ni mtu, anaweza kuja kufuata kuambia, bwana, unajua mimi bwana, kuna kitu kinanisumbua mimi, niwahi kubakwa. So people are dying with their things inside. Why? Because they are afraid, if I will talk these people will use it against me. So people are dying So you think people, you, you think people are not, okay, not, not okay. Hili taifa haliko sawa watu wa, haliko sawa. Siki sikiuchumi, sizungumzi uchumi hapa, sizungumzi humu ndani. Watu wamejaa bitterness humu ndani, watu amejaa hofu humu ndani kwenye mioyo, watu wamejaa chuki humu ndani kwenye mioyo, watu wamejaa hawajui wanafanyeje mambo yao why? Because tayari tumeshawekeana nini mageti Ezekiel, anazungumza siku moja, anasema, Mungu alinichukua akanipitisha katika bonde lililojaa mifupa k okay. mm -hmm. akanipitisha karibu nayo pande zote, na tazama, palikuwa na mifupa mingi katika ule uwanda. Anasema nikaona mifupa mingi katika ule uwanda, nayo tazama ilikuwa mikavu sana. Akaniambia, mwanadamu Je, je, mifupa hii yaweza kuishi je? Yes. Mifupa hii yaweza kuishi? Nami nikamjibu, e Bwana Mungu, wajua. Mm. Wewe akaniambia tena, toa unabii juu ya mifupa hii, uiambie, enyi mifupa mikavu, lisikieni neno la Bwana. Sasa leo ngoja nikupeni dawa. Yes. Tunaishi kwenye nchi ambayo yaani nchi yetu imejaa unafiki wa hali ya juu, watu ni wanafiki mno. Too much judging. Yani wakikuona umepita umevaa sendo hizi wanasema hivi mtaza <mimitra> hizo sendo, yani tayari, yani it is a mocking country. It is a mocking country. A country that mocks every effort. Yani unaweza ukamuona binti anapambana kutengeneza hela yake. People are mocking. Akijiuza sasa so, wamezidi umalaya akipambana kwenye biashara sasa hivi, mm, ana kitu gani kijana na aso? Anasema wewe utapata nini wewe bana, una aso, una aso, kitu gani bana? Wewe, aso, ta, we, aso, unazijua, so we are hitting pigana sisi wenyewe, so brothers and sisters, I'm here to tell you hatuna msaada, na Mungu aliliona ili mapema, hatuna msaada kutoka kwa marafiki kwa Unajua, kuna ile tabia ya yani, unajua tatizo lako, haukunipa muda wa kunisikiliza, please understand. Watu wamejaza vitu mioyoni mwao. Hao wenyewe wanaotaka wakusikilize hawajawahi kusikilizwa, na watu ni waongo, watatumia hicho kitu wanachotaka kwenda kuambia against you. People are real blackmailers. Trust me, hatuna msaada. Biblia anasema hivi, nitainua macho yangu nitazame milima msaada wangu utatoka wapi? Biblia anasema msaada wangu u katika Bwana aliyezifanya mbingu na nchi. Alafu anasemaje? Hata uwacha mguu wako usogezwe. Huyo pekee ndo ukimweleza jambo lako hata acha mguu wako. Do you know, niwahi kumwambia mtu mmoja God is faithful enough to the extent hivi, wa ah, tumeonyeshwa hiki na hiki. Nikamwambia hivi, Mungu wangu sio mjinga kiasi hicho. Ni ngumu yani, mimi Mungu kuonyesha jambo langu wewe, ni ngumu. Watu wote wanao kwambia wameonyesha mambo yangu ni waongo. Only few people, actually, there are only two in this world ambao nimemwambia Mungu give them access to my life, if at all there is anything they can prophesy. Only two, only two. Hakuna prophet anaweza kuja kuniambia eti tumeona hili na hili. Code zimepichwa, uwezi jaribu, you are a prophet, right? Prophesy. Huwezi kuoteshwa mimi nikija mtu anasema pitini motisho kinaniambia wewe mwongo. Because I know the codes I've put in my life. Mungu ukimwambia jambo lako akuumbelelei kwa mtu, yes. Watu wanapenda kuumbelelea wenzao, yeah, yeah. Yeah. an yani nchi inaishi kwa kuumbeleleana mm. Hata wanaonyeshwa they think wanaonyeshwa ili wakaumbelelee, unajua Mungu ameni... ah, amenionyesha kitu jana umeonyesha kitu cha ansi unaenda kumwambia mama karo. in the matter of fact do you know mungu akikuonyesha kitu kwa nini anakuonyesha most of time god shows you you things so that you can pray a prophet tb joshua one of the greatest prophet in our modern days aliwahi kusema hivi god reveals to deliver mungu akifunua kitu anafunua kitu ili kuleta ukombozi hajafunua ili ukuwe na show eti, ah, nataka nikuonyeshe jinsi Mungu anavyo, kuna kitu na hao manabii hawa vijana jamani, kulazimishia mambo. Sasa Mungu ananionyesha Mungu, anayane. Mungu anayane. ya nini? Ya nini uje ukisema naona Hassan inachukua kombe, hata inachukua kombe wapi? Wewe Hassan unaijua hata, na wewe inafikaje karibia na mimi. anyway, twende na ibada so So it's very important to know who to tell our matters because we are not safe. hii ndo jambo ambalo natamani mlisikia asubuhi hii. You are not safe. Only God. Daudi alisema hivi, Bwana ndio sitara yangu. neno sitara maana yake ndio mtu akunistiri. Yeye ndio sitara yangu. He can only cover me yeye ndo anaweza kunistiri peke yake if there is a matter, because we are surrounded with people who are daily looking for what is wrong in our life. Na usiombe ukawa ni mtu unayepiga hatua, unasogea. Watu hawawezi kuvumilia Hm? Watu hawawezi kuvumilia kuona kwenye maisha yako umewapita. Kwa hiyo wakiona umepiga hatua, wanatafuta kitu ambacho wa wao wanafanya vizuri ambacho wewe hufanyi vizuri in the matter of fact at all, kama wanafanya vizuri. so people will always look for faults in your life. So mahali ambapo sasa hivi naenda, ili angalau watu wazungumze kitu au watu wanisaidie, trust me, unaenda kujianika. Hatuna msaada katikati ya wanadamu hatuna msaada. Ezekiel anatupa modo Biblia na inasema hivi, Mungu akamwambia Ezekiel, je, hmm? mifupa hii inaweza kuishi? Mifupa hii inaweza kuishi? Ninakuonya mbele za Mungu, acha kuwaambia wanadamu mambo yako. Acha acha, nikwambie, mara nyingi unapenda kuwaambia wanadamu ili tuwakupe People have no solution over your matter. Watakwambia mtaisha tu kumbeleleana, mtachekacheka hapo, lakini kiukweli, ukweli nimetua mzigo, baada ya siku mbili mzigo uko pale pale. Ezekiel anaulizwa na Mungu mifupa hii naweza kuishi? Sasa hali yako naweza kawa ni mifupa kabisa, maisha yako naweza kawa ni mifupa kabisa, lakini pia kinkwambia kingine, kuna zile hali ambazo sio umekosea sio umejitafuta. Mtu kama Zakayo afanyeje? Hawezi kumwona Yesu. The effort he did ni kupanda juu ya mkuyu, kwani kwa, kwa sababu warefu wanamzuia warefu, hata kusema hivi, basi tumpishe nyamani Zakayo akae mbele yetu, kwa sababu si ni warefu. Zakayo atakaa mbele, ataona, wakamzuia. Now imagine you are meeting people instead ya kukuletea msaada wa Mungu wanakuua. It's so important to know how do we receive juu mm -hmm. ya mifupa hii, mm -hmm. uiambie, enyi mifupa mikavu, lisikieni neno la Bwana. Lisikieni, lisikieni neno neno neno mm -hmm. Bwana Mungu aiambia mifupa hii maneno haya, Bwana Mungu Tazama nitatia pumzi ndani yenu. Tazama ni, ni kumbuka ni mifupa mikavu. Yes. Nataka kuelezea situation yako. Mm. Inawezekana kabisa ni helpless situation. Yes. Tabia yako inawezekana haisaidiki tena. Ushawahi kupita mahali wapi? Yes. Unasema, mtumishi, mimi nimeombewa. Nimemwagiwa mafuta. Mafuta yaliyomwagiwa nikanywa. Mm. Kuna mahali kulikuwa na huduma ya kunyoshwa na mafuta. Yale mafuta yale nili mwagiwa nikanywa. Haya, juzi tena nikaenda kwa mchungaji matope, nikaingia ndani ya matope, nikaogelea ndani ya matope, sio nikatoka hapo. Mtumishi nikaenda kulikuwa na juisi za upako nikanywa. Mtumishi mimi nimeombewa, nimeombewa viatu, nimeombewa miguu, nimeombewa vidole, nimeombewa masikio, lakini hili jambo alijawahi kubadilika. Inaitwa mifupa mikavu. Ezekiel alipoulizwa mifupa hii inaweza kuishi, Ezekiel akasema, Bwana wewe wajua. Unajua ile hali ambayo umefika sasa hivi. Mungu wewe unajua Bwana kama litaenda, haya lisipoenda haya yes. that situation that's what we are addressing here you have tried to do business every time you put money into your business is going every time you're trying something is going now umejikatia tamaa you don't know what to do but here there is solution the bible says mungu akamwambia ezekiel itabirie mifupa so solution hapa sio Ezekiel kulia, sio Ezekiel kumwita jirani. Ezekiel anaambiwa na Mungu tabiria mifupa. Kwa hiyo hali mbaya za maisha zinatabiriwa. when you don't have a person to talk to, jifunze kusema leo hii. Ni kweli kabisa, nimezingua, lakini ninasema kwa jina la Yesu, kesho sitazingua au become better. Now you need to speak that with faith Uinene hiyo maneno kwa imani, kwa ujasiri, kwa uhakika, kwa sababu niikuambie, huna msaada, huna msaada katikati ya wanadamu. Bibia anasema Mungu ndio Mungu wa kuokoa, kwa wanadamu hakuna msaada, hakuna msaada katikati ya watu. Now this is what the Bible says, Zakayo kwa ufupi wake aliacha kuangang'ana kutafuta njia pale, Bibia anasema akaenda mbele, so tiba Nakupa revelation yes. Tiba ya kusolve your present challenge mm. Achana nayo mm. Go front. Go front deal with the future yes. Achana na kulia na hii kilichopo sasa mm. Hii kilichopo sasa tayari yes. Tushajiwa ukiwezi, go to the future yes. Fix the future yes. Forget about the past yeah. Forget about the present yeah the future. I will have the best marriage. Amen. I will have the best spouse. Amen. I will have the best partner. Amen. I, I speak in the name of Jesus. Amen. My life will be the best. Amen. I create my future. It shall be great. Amen. That's how we do. Yes. Zakayo akaenda mbele. Kufika mbele akamuona Yesu. Na mimi nasema, utamuona Yesu. Amen. kwenye hilo jambo lako utamwona kwenye Amen. kazi yako utamwona kwenye biashara yako utamwona. So we have four things. yes. cha kwanza bonus, yes. ninaomba nikupitishe kwenye andiko moja la yes. mwisho, mtajua wenyewe kama mmezoea kumaliza saa 11, mtajijua mimi naendelea. Ukichoka kaoge, jiandae kwenda kazini Wafilipi sura ya nne pale mstari wa sita. Naomba nikwambie hivi. Yes. Ezekieli ametuambia kitu cha maana sana. Mm. Jifunze kujitabiria mwenyewe. Yes. Kwa sababu waovu wanakutabiria sana mabaya Mama Karo, unawakumbuka watu waliokuambia kwamba watoto wako wataharibikiwa huko daa, watoto wako hawatafanikiwa? Sasa huyu ni mtu alikuwa na mshauri. Mama Karo, hawa na watu mpaka leo wanaongea, wana hayo maneno. Sasa unaona, hawakuambii jambo la sasa ko, wanaiwai fyuch yako. Yes, wanaua fyuch za watoto wako wanaua vitanavyokuona <inaudible> hmm. w sijui kama biashara itaenda seh jamani, no Ezekiel anatupa tiba tabiri, litume neno la bibia sasa hivi kwa neno la unabii unafanya vita. Yes, kwa unalipeleka neno la unabii kwa jina la Yesu, nitawaona watoto wangu wakifanikiwa. Nitawaona kwanza, nitazaa Yes. Pili, nitawaona watoto wangu wakikua, nitawasomesha shule nzuri. Tatu, watoto wangu wataishi maisha ya kifahari kwenye uso wa nchi. Watoto wangu watakuwa na adabu na Amen, amani na uzuri. Watoto wangu watafundishwa na Bwana. Nina tabiri, sitakuwa na ndoa kimeo, nitakuwa na ndoa iliyo na amani na furaha. Yes. Kunayapeleka ya maneno mbele, ili kuisaidia kesho yako, ili uingie kesho ukifungu, ukifungua mlango wa kesho hivi ukute kila kitu kishaandaliwa Usema hivi ah, wache, waseme, bwana, wache, waseme, wache waseme, watasema mchana usiku, walala wanalala wao, lakini maneno yao halali. Hilo sio andiko hiyo, wache wache waseme ni taarabu hiyo, inaitwa wache wache waseme, ti ti tin tin, watasema mchana e, usiku watala. Hiyo sio neno, ni taarabu hiyo. Sasa ukisema hivi, mimi nawaacha waseme tu. Usiku atalala mtu wa Mungu, wakilala wao maneno yao alalaji lentu. Bibi anasema, walipolala ndipo adui alipopanda magugu. Jifunze kung'oa. Anasema kila pando asilo lipanda Baba litang'olewa. Jifunze kung'oa kwenye maisha, oh. Simama juu migu kwa miguu yako hapo ulipo nyumbani kwako, sema kwa jina la Yesu, kuanzia leo hii nina tamka ya kuwa nina ndoa iliyo njema kwa jina la Yesu sawasawa na neno lako, e Bwana. Umesema kwenye kitabu cha Wafilipi, umesema kwenye kitabu cha Wafilipi tusijisumbue kwa neno lolote, bali kwa kila neno kwa, ki, kwa kusali na kuomba pamoja na kushukuru haja zetu zijulikane na wewe Bwana nasi na e Bwana, kwa jina la Yesu, tumekuja leo hii kukujulisha haja zetu, kukujulisha mambo yetu, kukujulisha haja zetu katika jina la Yesu. Wewe umesema tuombe umesema tuombe lolote, umesema tuombe lolote. Baba, nimekuja mbele zako, mbele ya kiti chako cha enzi. Nimekuja kuomba, nimekuja kuomba, nimekuja kuomba unijalie mtoto wako kuishi maisha ya ujasiri, kuishi maisha yaliyojaa confidence katika jina la Yesu. Nina kataa kutembea kama mwoga, kataa kutembea kwa hofu, nakataa kutembea kwa woga katika jina la Yesu. Nijalie akili, nijalie ufahamu, nijalie hekima, ekima huyo ajalie mitume mi uliowajalia mitume uli wa ukawaambia uka wale watu wale wale wale. Wale wana wale wale walikuwa wana elimu walikuwa wana maarifa, lakini wewe Bwana we kwa neema yako ukawajalia akili uka ufahamu. Ufahamu. ufahamu na watu wakauona ujasiri wao kwa sababu hiyo. E Bwana, naomba unijalie neema, kipawa cha roho cha ujasiri, ujasiri kama kipawa kiwe ndani yangu kwa jina la Yesu, katika jina la kuyanena maneno yako kwa ujasiri, utujalie watumishi wako kuyanena maneno yako kwa ujasiri, katika jina la Yesu. Sisi uliotuita kwenye utumishi huo, Bwana, tunakataa kutembea maisha ya hofu, tunakataa kutembea kwa uoga, tunakataa kutembea kwa hofu, katika jina la Yesu, ukatujalia watumishi wako kuyanena maneno yako kwa ujasiri katika jina la Yesu. Kila wakati unapotuita kukutumikia, tupo ujasiri ebaya, kwa jina la Yesu. Na watoto wako uliotuita kwenye biashara, kwa jina la Yesu tunatamka, tunapokea ujasiri, tunapokea tunapokea ujasiri, ujasiri wa kujaribu biashara mpya kati katika jina la Yesu, ujasiri wa kujaribu biashara mpya, ujasiri wa kuweza biashara, ujasiri wa kufanya makubwa kwa jina la Yesu, hatutarudisha nyuma, tunakataa kwa jina la Yesu. Tunapokea ujasiri kutoka kwako, Bwana wa majeshi. Tunapokea ujasiri kutoka kwako wewe uliye Bwana wa majeshi katika jina la Yesu. Tunavaa ujasiri kama roho. Roho roho ya ujasiri inatupa. Tunatembea kwa ujasiri kwa jina la Yesu kila tuna, tunapokwenda tunaenda na ujasiri, tunakataa hofu. Tuna tunakataa uoga. Hatutazuiwa kwa jina la Yesu Unatupa ujasiri wa Roho, ujasiri unaoletwa na Roho. Walio na mapepo wanao ujasiri wao, na sisi ee Bwana ukatujalia ujasiri wetu kama watoto wako, ujasiri wetu kama watoto wako, ujasiri wa kiungu, ujasiri wa kiungu ulioweka ndani ya mitume, wakatoka wakaenda kote kote kulinena neno lako kwa ujasiri. Bwana, tupe na sisi neema ya ujasiri wa kufanya mambo makubwa sandere mosokota Thank you, Jesus. Amen. Tatujalia watoto wako. Amen. Kwa jina la Yesu. Amen. Kwenda kwa ujasiri. Amen. Tunapokea watoto wako. Amen. Ujasiri kama kipawa. Amen. Kipawa cha Roho. Amen. Katika jina la Yesu. Amen. Tunapokea sisi watoto wako. Amen. Ujasiri kama kipawa. Amen. Tunapokea ujasiri kama kipawa. Amen. Kipawa cha Roho. Amen. Tunapokea ujasiri kama kipawa. Amen. Kipawa cha Roho. Amen. Katika jina la Yesu. Amen. Katika jina la Yesu. Amen. Thank you, Jesus. Hallelujah. Ukiwa na ujasiri yes, unaweza kufanya biashara sehemu ambayo wengine hawawezi, yes. Wakati mwingine mtaji unao, mm, fursa unayo, yes, lakini ujasiri hamna, yes. Wakati mwingine unachohitaji ni ujasiri tu, yeah. Mungu akatujalia watoto wake ujasiri, Amen, kwa jina la Yesu. Namba mbili, yes, moyo uliopondeka uliovunjika, yes. Biblia inasema ni nani atakayepanda mlima mtakatifu isipokuwa mtu aliye na moyo safi, moyo uliompondeka uliovunjika. yeah. na maombi hayo yanaombwa, yanaomba. yes. ya watu walimwomba Mungu moyo wa adili, moyo ulio safi yes. Mungu nijalie moyo ulio safi, Amen. moyo uliopondeka katika jina la Yesu Amen. omba kwa maneno yako hapo ulipo, kwa jina la Yesu, moyo wenye kusikia, moyo wenye kubadilika, moyo wenye kuelekezeka, moyo usio na kiburi niondolee kiburi ndani ya moyo wangu, moyo usio wa jiwe, moyo ulio wa nyama, wenye kusikia, moyo unaoandikika vitu ndani katika jina la Yesu. kuja ta erimosokoto kuja ta leka rebasata meki tanikosa redirabayakasa robo jakatela raba ziakata. moyo unaokusikia moyo unaoelekezeka, moyo wenye unyenyekevu ndani yake, moyo utakao moyo wewe, Mungu, naangalia moyo, lione ndani ya moyo wangu jambo linalonikwamisha, lione ndani ya moyo wangu jambo linalonifanya ni wewe nisikuone kwenye maisha yangu. Liondoe no Bwana, liondoe no Bwana, liondoe no Bwana. Wewe ugeuzaye mioyo, geuza moyo wangu uwe na maisha ya kututa. Wewe Shake tora bala kasea, natamani kukupendeza wewe kwenye njia zangu, katika jina la Yesu. Keli Hallelujah. Amen. Let me let me let me tell you this. Yes. Do you know, most of addictions Yes. are results of pride? Yeah. Addiction nyingi ni zao la moyo wa kiburi. Chanifanye. Yes. So, ah, ni mta imbeta, ni ni mta niambia, nini it's, a, it's, a, it's a result of pride, mm. Addiction sio kwamba eti huwezi kuacha pombe. Addiction sio kwamba tuwezi, ni pride, mm. Kuna kiburi kinakwambia kunywa bana, kuna kiburi kinakwambia vuta. there, there is no, listen to me we have tried these things there is no joy in shisha. Jifikirie, yeah. Yani, jifikirie tu What do I get? It doesn't add money. It doesn't add a certain steam in your body. Ni, ni, ni, ni kitu unaridhisha tu moyo wako. Kuna kitu moyo wako umedemand because of pride. I pray in the name of Jesus. Amen. Mungu akatujalia watoto wake, Amen. Tuwe na moyo usio na kiburi. Moyo na majivuno Amen. Moyo uliopondeka ulio tayari kumsikia Mungu anaposema Amen. Moyo ulio tayari kuongozekeka ke, moyo unaoongozeka, mtu anaweza kuuongoza huo moyo Amen. Katika jina la Yesu Nazareti, Mungu akatujalie moyo katika jina la Yesu Kristo moyo ambao uko tayari kusikia Amen. Mungu anapoongea, in the name of Jesus, we pray. Katika mahusiano yetu, ewe Bwana, wewe uliye mfano wa ndoa, wewe uliye mfano wa ushirika, Roho Mtakatifu uliye ushirika na Baba na Mwana katika jina la Yesu, ukayajalie mahusiano yetu yakawa na mshikano kama Mungu ulivyokushikana na Mwana na Roho Mtakatifu, hamtengani, hamjaachana. Katika jina la Yesu, tupe kushikana na wapenzi wetu, tupe kushikana e Bwana na wale ambao umetupatanisha nao katika ulimwengu wa roho, walio wateja wa kwetu, walio marafiki wa kwetu, walio watu ambao umewaandaa kama wenzi, karika jina la Yesu Kristo, anazileaya, tujalie roho wa umoja roho ya pamoja, roho ya umoja, roho ya kushikana katika jina la Yesu. Weka kushikana ndani yetu, weka kushikana ndani yetu, in the name of Jesus. kolibashate ruka sokote kalibasakata. Tunakataa every breakup ya kwenye mahusiano, tunazikataa katika jina la Yesu. Tunazikataa divorce kwa jina la Yesu, tunakataa divorce katika jina la Yesu. Kwenye ndoa zetu tunakataa divorce, tunakataa divorce, tunakataa divorce in the name of Jesus. Tunakataa divorce, we shall make peace, peace in our marriage, we shall give us peace, peace in our marriage joy joy in our relationships in the name of Jesus, rah kwenye mahusiano yetu tunakupa rest kwenye mahusiano yetu. Tunapofika kwenye mahusiano ta, tumefika kwenye pumziko. Tunapofika kwa wenzi wetu ta, tumefika kwenye pumziko katika jina la Yesu. shaka tele rangi sugar dabayakaa sugatula kudatula gerebaka sugar matekerela I pray that the spirit of God yes, aliye kiungo, yes, cha Baba na Mwana, yes, na Roho Mtakatifu, yes, katika jina Yesu tunapokea ushirika wa Roho. Amen. kwenye mahusiano yetu, yes, kwenye nyumba zetu, yes, kwenye biashara zetu, yes, kwenye kazi zetu, yes, katika jina lililo kuu, jina la Yesu. Amen. Amen. Amen. Ombi la nne tunaomba kuhusiana na vikwazo vinavyofanya tusimwone Yesu. Yesu asionekane kwenye maisha yetu mm. Na kwa stahili hii, hatuombi jambo tunalopishi tunakutana nao, tunaomba kama unabii na kutabiri katika jina la Yesu hali yoyote inaonekana ni ya mifupa mikavu, Yesu anaonekana hapo. Baba, katika jina la Yesu laka we shall see you in our careers Amen. we shall see you in our ministries Amen. we shall see you in our life Amen. we prophesy your hand will manifesting us Never we prophesy kilicho dhaifu kitakuwa jeshi kubwa. We prophesy tulio dhaifu tutakuwa na nguvu. We prophesy tunaolia tutacheka. We prophesy tulio laini tutakuwa wagumu. We prophesy ambacho akipo kuwepo. We prophesy there shall be peace. We prophesy there shall be riches. We prophesy uzao wetu utakuwa mwema, tutakuwa na utajiri. We prophesy hatutakuwa maskini. We prophesy za maisha yetu zimejaa ushindi, zimejaa amani, zimejaa furaha, zimejaa kushinda peke yake, zimejaa kuongezeka peke yake, zimejaa kuweza, zimejaa kuongezeka, zimejaa uwezo, kwa jina la Yesu Amen. Kila neno la laana yes. linalotamka kwenye maisha yetu halina yes. uhai, tunaliondolea uhai, tunaliondolea uhai, tunaliondolea uhai. Tuna katika jina lipitalo majina yote la Yesu, katika jina majina yote la Yesu Amen. Jina la Yesu Amen. Tuna tabiri ya kuwa yes, kazi zetu hizo ndogo yes, zinakuwa kubwa Amen. Zinakuwa kubwa Amen. Zinakuwa kubwa ilimwambia, Zina Zina Ezekiel, tabiria mifupa, yes, mifupa iliyo mikavu ikawa jeshi kubwa We prophesy. Yes, biashara zetu zinakuwa kubwa Amen. kazi zetu zinakuwa kubwa Amen. mambo yetu yanakuwa makubwa Amen. katika jina la Yesu hatutakuwa wadogo. Amen. Hata kwa wadogo, hatakuwa tusioweza. Tutaitwa tunaoweza, tutaitwa waliofanikiwa, tutaitwa walioheri, tutaitwa wakupendeza, tutaitwa wanaofaa, tutaitwa tunaohitajika kwa jina la Yesu Kristo. Thank thank you you you Lord Jesus. Father, we thank you. Yes. Because you are good. Amen. We thank you because o tunakushukuru kwa kila jema ambalo unalifanya kwetu. in is the book, na kitabu chetu cha siku zote siku 365 kama Kenya kama kawa read. Barabavo, tabu kingine ni kuweza wakati ujao. This is the book. Kuweza wakati ujao. Make sure you have this book. So these two books are the book of the month. Vitabu vya mwezi huu, we are reading these books. Make sure you read these books. Ndani ya mwezi wa sita. They have things that you need in your life. Na Mungu atabariki maisha yako kwa namna ambayo maisha yako hajawahi kubarikiwa. Listen to me, umelisikia neno la Bwana na Mungu amekusaidia kwenye maisha yako. Please It is your time to give. Make sure you give your offering kwa namba ambazo ziko hapo kwenye screen yako. You are looking at them. You are looking at them. You are looking at them. Lakini kwa wale ambao wanatusikiza kwa njia ya radio, namba yako ya kutoa sadaka kwa wale wanaotumia Mix by Yes. Ni 0659 6875 69. 0659 6875 69 na wale wanaotumia Mpesa ni 0753085789, 0753085789. Watumishi wa Mungu, make sure you give your offering. Hata kama ni buku, make sure you give, make sure you give. Ina maana sana mbele za Bwana. Biblia anasema hivi, ina thamani kubwa ina thamani kama nini? Maiti ya mtumishi wa Bwana, kama maiti ya mtumishi wa Bwana ina thamani, si zaidi fedha yake, si zaidi uhai wake. Kama maiti tu ya mtumishi wa Mungu ina thamani, si zaidi ya kila alichonacho, so give to God. Mungu anaithamini hiyo sadaka. Biblia inasema Kornelio, maombi yake na sadaka yake imefika mbele za Mungu. So when we pray we give alms, when we pray we give alms, when we pray we give alms so give and you shall be blessed uh, leo ni siku ya juma. make sure you have the best day of your life is friday make sure you are happy find someone and give gifts I'll be available to receive gifts from you I'll be happy to receive something good from you guys and uh, saturday tutakuwa tuna tuna, tuna prayers pale kanisani kuanzia saa moja jioni na tuko pale Millennium Towers, jengo la Millennium Towers makumbusho. Na Jumapili pili baadaye, tunaanza saa tano kamili asubuhi. Make sure you attend. Mungu akubariki, and you know I love you guys. Shalom. Asante kwa kuwa pamoja na mimi kuanzia mwanzo mpaka mwisho wa ibada hii. Usiache kuomba, usiache kumtafuta Mungu. Na kama umebarikiwa na maneno haya, unaweza kutoa sadaka yako kupitia namba zifuatazo 0659687569, au 0753085789. Shalom.