Shalom, mpendwa wa Bwana, this is mama PT na leo na kukaribisha tena kulisikiliza neno la Mungu. Biblia inasema maneno yangu ni roho na uzima. Neno hili lina uwezo wa kufufua tumaini na kuleta faraja moyoni. Huenda upo kwenye dhoruba au mawingu mazito, lakini kuna neno la Mungu lililo hai linaloweza kutuliza mawimbi na kukuletea amani. Leo karibu, kama ambavyo maandiko yanasema, mara zote na kila wakati mtu hatoishi kwa mkate tu bali katika kila neno linalotoka kwenye kinywa cha Bwana. Maanaake tunaishi kwa mkate, lazima tule, haleluya. Lazima siku inapo uh, inapokuwa inaendelea pata uh, something to eat. kitu chakula katika mwili, kwa sababu mwili huu unautegemea sana. Mimi nitakuwa hapa nimesimama takriban kama masaa mawili hivi, kwa hiyo kama sijara, kuna hatihati, hati mwili wangu hautakuwa vizuri sana. Kwa hiyo lazima mtu apate kipande cha mkate, kwa sababu Biblia inasema ingawa tunaenenda katika mwili wao. Kwa hiyo, maana yake tunaenenda katika mwili, hatuwezi kuignore mwili, hatuwezi kujidai kwamba hatuuoni, hatuwezi kujidai kwamba hatuusikii. mm -mm. Miili yetu tunaiona, tunaisikia, na ndio maana nimekuwa nikisema mara zote, jitahidi uutende mema mwili wako. Haleluya, usiuzinishe mm, usiunyweshe pombe, usiuvutishe bangi, unautegemea huo mwili kwa ajili ya ma ombi na shughuli nyingine kama hizi. Kwa hiyo mtu hatoishi kwa mkate tu, bali katika kila neno linalotoka kwenye kinywa cha Bwana. Lakini pia kama yasemavyo maandiko, fadhili za Bwana ni mpya kila siku asubuhi. Kwa hiyo neno la Bwana linatakiwa kuwa jipya kila siku tulisikie, ili liweze kutubeba katika siku hiyo husika. Bwana asifiwe sana, haleluya! Leo nataka tujikite zaidi kwenye maombi kwa ajili ya wiki hii ambayo tunaiendea. Mtu hatoishi kwa mkate tu, bali kwa kila neno ambalo linatoka kwenye kinywa cha Bwana. Kwa hiyo ili wiki yetu iweze kwenda barabara, iweze kwenda vizuri, tunahitaji kupanga ratiba zetu za kula chakula sawa, lakini pia tunahitaji kulisikia neno la Mungu kwa wiki hilo, ili tuone tunaendaje endaje. Haleluya! Akili zetu hazitoshi kutupeleka kwenye wiki husika. Connection zetu hazitoshi kabisa kwenye wiki hii lakini uwezo wetu wa akili na uwezo wetu wa ku-reason, logics, mbalimbali hazimtoshei mtu kuishi. Bwana Yesu asifiwe sana. Ili mtu aweze kuishi anahitaji mambo mengi sana, lakini uh, kama ambavyo nimekuwa nikisema mara zote, mwili unafanya kazi ukishindana na roho. Maana yake yako mambo ya mwilini na yako mambo ya rohoni ambayo mtu anahitaji kwa pamoja au tofauti tofauti kuyafanya ili kuhakikisha maisha yanaenda Kwa hiyo ili kuiendea wiki hii hatuhitaji tu vitu vya mwilini peke yake, tunahitaji neno la kutubeba siku husika, la kutubeba kila wiki, la kutubeba sasa kuanzia leo, siku ya Jumatatu mpaka Jumatatu inayokuja. Haleluya! Kama ambavyo unaweza ukaunga kifurushi chako cha bando eh? Unaunga intaneti pale na ubaili ulionao, unaunga elfu moja mia tano tu Unasema hii ni kwa ajili ya wiki na kuna wakati hapo katikati, mara uzime bando, mara hatukupati online. Ah, samani kwa nimezima data. Unakitumia kifurushi chako kwa budget, ili uhakikishe kinakufaa kwenye wiki hiyo. kwa hiyo kama ambavyo huwa tunaweza tuka, tuka recharge eh, internet zetu na kusema hichi ni kifurushi cha mwezi Hichi ni kifurushi cha wiki mm, wengine wanajiunga kwa siku, kila siku wao unajiunga tu mia tatu, mia tatu, mia tatu, mia tatu. Jitahidi basi angalau ujiunge basi cha wiki kwao. Tunachokifanya hapa leo, tunajiunga kifurushi cha wiki. Haleluya, wiki yetu iweze kwenda vizuri, na leo ni siku nzuri kabisa ya Jumatatu. Kwao tunaijaza Jumatatu yetu maneno ya Mungu ya kutosha ya kututoa leo mpaka wiki nzima. Bwana asifiwe sana, haleluya, haleluya. Mambo ya rohoni sio kwa ajili tu ya mambo ya rohoni. Mambo ya rohoni yakizingatiwa hayataleta matokeo kwenye maisha yako tu ya rohoni. Mambo ya rohoni yana tabia ya, ya kuafekti ya kucheua mpaka kwenye maisha nje ya rohoni. Namaanisha kwamba habari za kuomba, habari za kufunga, habari za kusikiliza neno la Mungu, habari za matendo mema, kusaidia wahitaji na kutoa sadaka, habari za shughuli tunazozifanya kama hizi usiku wa manane, haya mambo tunayoyafanya haya, mtu wa Mungu, hayaafekti tu maisha yetu ya rohoni ndio maana wakati mwingine mtu mgine anaweza kusema ah, maombi bwana ni kwa ajili ya kina mama, ni kwa ajili ya wanawake. Unajua wale wanakuaga na shida shida sana, e, hata magonjwa magonjwa wanawapenda sana kina mama. Kwa hiyo inatakiwa mtu aji Eh, uh, maombi ni kwa ajili ya kundi fulani lenye uhitaji. <gibu> Mwingine akasema maombi bwana, ni kwa ajili ya watu wenye wito <gibu> wachungaji, wainjilisti, mitume, manabii, waalimu wa neno la Mungu, hao ndo wanatakiwa wajikite zaidi kwenye shughuli kama hizo ambazo mama Pitia anafanya saa tisa usiku. Unaposisikiliza sentesi kama hizo kutoka kwa watu wazima, wakati mwingine unakuwa unashangaa huyo mtu anawazaje, uwezo wake wa kurizon mambo upoje? Kwa sababu maombi na shughuli hizi zote za kiroho haziafekti tu maisha ya kiroho ya mtu hapana. Maombi yana afekti, yanacheua mpaka kwenye maisha ya kimwili ya mtu haleluya, haleluya, kati Amen ya mwili na roho roho inafanya kwa ukubwa kuliko mwili, kwa sababu mwili ni recipient tu, anapokea, anapokea taarifa kutoka kwenye nafsi, anapokea taarifa kutoka kwenye roho, anaobei anafanya. Mwanadamu uh, um, ni, ni component ya vitu vitatu. Mwanadamu ni mwili, mwanadamu ni roho, mwanadamu ni nafsi. Huu mwili huu unavyouona, huu mwili, mwili wako huu wenyewe umekaa tu unasubiria signals unasubiria viashiria, unasubiri maagizo kutoka aidha rohoni au mwilini. Bwana asifiwe, Bwana asifiwe sana. Unasubiria maagizo kutoka kwenye roho au kwenye nafsi. Kwa hiyo huu mwili unakuwa umekaa tu mpaka roho yako ikiitaarifu mwili, ukiutaarifu mwili kwamba fanye jambo fulani, mwili na wenyewe unafanya Likewise, mwili wako unakuwa umetulia tu mpaka nafsi yako iweze kuipa signal mwili wako kwamba fanya hivi. Kwa mfano, mwili wako unakuwa umekaa tu, umetulia mpaka nafsi yako ikishawishika kwamba una njaa do you know, tumbo lako sio kwamba linasikia njaa mm -mm. Nafsi yako imezo, imezoea pamoja na mwili kula mda fulani hivi. Kwa hiyo inafika, let's say saa sita au saa saba mchana, signals zinatumwa, ni wewe ndo unahisi ni tumbo lakini, in a real sense sio tumbo, ni nafsi inakukumbusha, huu ni mda wa kula mchana. Na ndio maana wako wengi tu, uh -huh, ni sikuache peke yako, tupo wengi tu ambao tunakula wakati hata hatusikii njaa, ila tumezoea kwamba kila asubuhi lazima ninywe chai. Kuna mtu hapa tukimaliza hii, amka na mama pitia, ana furushi la vyakula, chai na vitafunwa mbalimbali. Si kwamba anasikia njaa mm-mm. Mwili wake umesha kuwa conditioned kupitia kwenye nafsi ya kwamba lazima ule asubuhi. Na kuna mtu mwingine asubuhi, inawezekana anasikia njaa kabisa, lakini haji, yani hajazoea kula au hajazoezwa na ndiyo maana kwa mfano wale wenzangu na mimi ambao wanajitune in kwenye mambo za diets. na nini kule huwa kuna maagizo yanatolewa ya hivi toa akili yako izoeshe nafsi yako kwamba hii siyo diet hii ni lifestyle. ukishaifanya kama hii ni diet, kuna mahali itakushinda, lakini ukiifanya hii ni lifestyle, kuna mahali haitakushinda. Kwa hiyo mwili huu unategemea kupata signals kutoka kwenye roho na kwenye nafsi. Hallelujah. kwa hiyo mtu ambaye anailisha vizuri roho yake, mtu ambaye nafsi yake inapata taarifa za kutosha roho yake inaobei tu, kila mwizi anapoenda kuiba, sio kwamba huu mwili wake ulikuwa umetamani sana saa ya mtu mwingine mm -mm. Nafsi imeona ikatamani, kwa sababu roho ni nini? Roho inapokea mambo ya rohoni. Nafsi sasa ndo, ndo inahusika na hisia, inahusika na utashi, yani nafsi ndo inahusika, nimpende nani, nimchukie nani. Nafsi inahusika, nile chakula gani, kipi chakula nakipenda, kipi sikipendi. Nafsi ndo inahisia, nasikia hasira, nasikia kuchoka, nasikia kisirani, sina mudi. Kama ni nune, nafsi kwanza inaanza kuchefukwa, ndiyo mdomo unanuna. Kila unayemuona amepindisha mdomo wa juu na wa chini, ameuunganisha vyote, vimeangalia juu, yaani amenuna. Ya haikuanzia kwenye mwili, haleluya, ilianzia kwenye nafsi. Kwa hiyo ukiniambia kwamba mambo ya rohoni ni kwa ajili ya roho tu, inakuwa ni kana kwamba huelewi vitu fulani hivi. Mambo ya rohoni sio kwa ajili ya roho tu, hapana. Mambo ya rohoni yana afekti yanacheua mpaka kwenye maisha ya mtu ya mwilini. Ndiyo maana wakati mwingine ukitaka ku, ku, kujievaluate eh, ambapo nimesema mara nyingi sana, take some time and evaluate yourself daily, weekly, monthly. Naendeleaje kwa mambo ya rohoni na ya mwilini? Jifanyie wewe mwenyewe tathmini tu, research fupi. Naendeleaje? Wiki hii nimeomba mara ngapi? Wiki hii nimefunga mara ngapi? Wiki hii nimesoma neno mara ngapi? Kwa nini? Kwa sababu nafsi, uh, roho inapokea na kutoa vya rohoni. Na nikasema nafsi kazi yake ndiyo kama hisia, kama utashi. And then mwili wenyewe kazi yao, uh, kazi yake ni kupokea maagizo yanayotoka eidha kwenye nafsi au kwenye roho. Na ni hatari sana kama roho yako imefifia, yaani kiroho chako ni kidogo, maybe 20%, halafu nafsi yako imenenepa. Sasa mwili pale unachukua taarifa kutoka kwa mtu mwenye nguvu zaidi. Kwa hiyo kama roho yako haina nguvu, kwa hiyo maana yake itatoa signal chache za kwenda kwenye mwili, kama nafsi yako yenyewe ina nguvu zaidi, nafsi imeshiba Eh, utashi umeshiba, maisia yameshiba, eh, yani moods ziko, ziko very well balanced, zina send signal, I don't know kama unanielewa, zinatoa maagizo kwenye mwili. Kwa hiyo mwili huu hapa, mwili wako wewe, ndio maana nasema ufanyie tathmini. Kwa nini mwili wako ni unavyo react? It's either unatoa ma, unapata maagizo kwenye nafsi au kwenye roho. Tunajuaje unaendelea vizuri rohoni kwa kukuangalia unaendeleaje mwilini. Haleluya! Mtu yoyote ambaye amedhoofika katika mwili, mtu yoyote ambaye amedhoofika uh, katika matendo ya mwili, au mtu yoyote ambaye matendo ya mwili yana yanamlemea yanamfanya bend eidha upande wa kulia au wa kushoto. Mtu yoyote ambaye ana matatizo kwenye mwili, yaani matendo ya mwili ya Wagalatia tano, kuanzia sura ya Wagalatia sura ya tano, kuanzia uh, pale mstari wa kumi na nane kumi na tisa ishirini mpaka kushuka. Matendo ya mwili yanapokuwa yamezidi, mtu akikuangalia anajua kabisa huyu, kwa matendo haya roho yake imefifia, lakini nafsi yake ina nguvu. Kwa hiyo ina sendi signal kwenye mwili wake kwamba tuzini, kwamba tuibe, haina shida, kwamba tuseme uongo, haina shida. Lakini light, kama roho yake ingekuwa imepick up vizuri sana, iko juu kuna baadhi ya mambo asingeyafanya. Bwana asifiwe sana. Kuna baadhi ya mambo tunayafanya kulingana, and actually, sio baadhi, almost yote, kulingana na signals, kulingana na ishara na viashiria tunavyovipokea rohoni. Roho yako kuna kitu inakwambia, then unafanya decision. Roho yako inakwambia funga, roho yako inakwambia wiki hii lilivyokaa, mm -mm. ili wiki lina kudimandi ufunge, wiki hili lina kudimandi uombe, na ndio maana nimekuwa nikisema mara nyingi sisi watu wa Amka na Mama Pitii tunapata signals, tunapata prayer points kutokea ndani, sio kutokea nje. Nikisema kutokea ndani, maanake Roho Mtakatifu ambaye ndio mtu wako wa ndani anakuwa too much active, anakuwa yuko active sana, kiasi kwamba ana uwezo wa kukwambia hivi, funga wiki hii omba wiki hii, soma kitabu hiki wiki hii. Kwa hiyo anakuletea alams. Unajua kabisa wiki hii, mm, sipandi usafiri huu, ntatumia usafiri huu wiki hii, nitaelekea uelekeo hii wiki hii. Sio kwamba jambo linatokea nje kwanza, then ndo unalivuta ndani kama prayer point, litakulemea. Hata tu waswahili ambao hawajaokoka wanakwambia hivi, kama unataka kumkunja samaki Huyu samaki unatakiwa umkunje akiwa bado mbichi mbichi. Ukisubiri asogee kidogo tu akawa mkavu, ukimfanya hivi anavunjika. Kwa hiyo maanake, ukisubiri mambo ya nje ya kuletea prayer point ndani, utavunjika. Kwa nini? Kwa sababu mambo ya nje ni mengi na yanatokea kwa haraka haraka sana, na wakati mwingine shetani anayatengenezea mtiririko ambao unakufrustrate kila mwombaji ambaye anaomba kwa kuzitoa prayer points nje, anazileta ndani, yuko very frustrated. Nikisema anazitoa pointi nje, na maanisha hivi, anasubiri matukio yatokee kule nje, ndio atuletee kama prayer point, atakuwa very frustrated. Kwa nini? Kwa sababu maisha hayaishi matukio. Leo unaugua, kesho unauguza kesho kutwa una ajali, kesho unajifungua, mara mtoto mchanga analia usiku kucha, amesha kuwa hataki kutembea, anataka kutembea tu lakini hataki kutembea, anataka tu kubebwa ya shule, mara hataki kwenda. Kwa hiyo utajikuta maisha yanakupelekea mahali pa series of events kila wakati wewe una matukio. Kwa hiyo kama macho yako yataangalia wiki hii, kwa nini, ki, nini kinaendelea nje, halafu nikitoe kutoka nje nikilete ndani ndo niombe, utakuwa very frustrated. very very frustrated na muombaji anahitaji amani na furaha kuliko prayer point. Bwana asifiwe sana. Kwa hiyo tunayatoa mambo kutokea ndani kwenda nje. Kwa hiyo ukimwona mtu anasema hivi mambo ya maombi na yale mambo ya kuamka saa tisa kuomba ni kwa ajili tu ya wanawake au makundi fulani hivi yenye uhitaji, anakuwa kama hajawaza sawasawa sawa. Maombi yana afekti maeneo yote ya maisha yako yote. Maombi yana afekti kazi, maombi yana afekti biashara, maombi yanagusa ndoa, maombi yanagusa watoto maombi yanagusa majirani na watu wapendao, maombi yanagusa vyombo vyako vya usafiri, maombi yanagusa nafasi zako na kila kitu. Kwa hiyo mtu ambaye anaomba mara zote, nimekuwa nikisema na mtu ambaye haombi ni watu wawili tofauti sana. Haleluya, yeah. leo kuna kitabu fulani tutasoma, very strange. tutasoma kitabu cha Rutu ambacho nimekuwa nikikisoma almost wiki ya pili sasa ni kitabu ambacho kina kurasa chache sana na kina chapters almost nne tu, kwa mtu yoyote anaweza akazisoma zote akazimaliza in a day, lakini Roho Mtakatifu amekuwa akinipeleka almost wiki ya pili sasa, nasoma kitabu kile kile, so strange. Maombi yana uwezo wa kumtoa mtu sehemu moja, kwenye kazi, kwenye biashara, kwenye ndoa, yakampeleka sehemu nyingine kabisa. maombi maombi yana uwezo wa kubadilisha mambo. Jana Pitii amefundisha one of the best sermon, amefundisha vizuri sana kwenye ibada. Kama hukuwepo kwenye ibada ya jumapili ya jana, tafuta muda isikilize. Maombi yana uwezo wa kubadilisha vitu ambavyo vilikuwa vimeharibika kabisa, kwa maombi tu vikatengenezeka. Mimi na wewe hapa tumekuwa tukijifunza ma ma ma maandiko kadha wa kadha yakielezea umuhimu wa maombi. Haleluya, yeah. Tumejifunza maeneo mbalimbali mbali. Wakati fulani tulisoma habari juu ya mfalme Hezekia kutoka kitabu cha Isaya sura ya thelathini na nane. Tukasoma pale kuna mfalme alikuwa anakaribia kufa na alikuwa anaumwa, sio ugonjwa wa kawaida tu wa kusema haya ni malaria, siku mbili tatu nitapona. Hapana, kwa wakati wako nenda kasome kitabu cha, uh, cha Isaya sura ya thelathini na nane utakutana pale na mfalme Hezekia aliyekuwa anaumwa, halafu katikati ya ugonjwa wake ambao ulikuwa unampelekea kwenye mauti, bibi anasema hivi, akaja nabii Isaya akamwambia hivi, Hezekia, hili ni agizo kutoka kwa Mungu, tengeneza mambo ya nyumba yako, hakika unakufa. Nabii akikwambia unakufa Kubali, na hakuna option, unakufa. Na nikasema nabii huyo aliyekuwa anaongea na Hezekia by that time hakuwa nabii tu, nabii uchwara. No, no, no, ni nabii ambaye wote tunamwangalia na kumtegemea, nabii Mbabe Isaya. Alikuwa natabiri wakati mwingine mpaka hajavaa nguo, na Isaya alitabiri ujio wa Yesu Kristo, na kweli Yesu akaja, akazaliwa, tunaye na tunamtegemea mpaka leo. Kwa hiyo ni nabii ambaye hakosei akitabiri Biblia inasema hivi, alivyomwambia hivyo, Hezekia. Hezekia alijua madhara ya kubishana na manabii, akamwambia, basi mtumishi wa Mungu, haina shida, nimepokea maagizo. Biblia inasema hivi, Hezekia akageuka ukutani, akamwomba Bwana, maombi mafupi sana. Kamwambia, Bwana, mimi kuna mambo nimeyafanya ni mema tu, hebu yakumbuke hayo, na uhakika, hata nikienda kuzimu, hakuna mtu akukusifu tena, fanya basi kama unanisaidia. Maombi mafupi sana. Biblia inasema hivi, yule yule um, nabii ambaye alikuwa amempelekea taarifa kwamba anakufa atengeneze mambo ya nyumba yake, nabii yule yule akampelekea tena taarifa, akamwambia Hezekia, maombi yako na dua zako zimefika mbinguni. Sasa ume, umeongezewa bando bando kitita miaka kumi na tano mbele. Maandiko yanasema Hezekia akaishi miaka kumi na tano. Ba baada ya nini? Baada ya kuomba. Kwa hiyo maombi, unaona, maombi hayakuishia tu kumfanya Hezekia kuwa strong kwenye roho mm -mm. Maombi yalitoka nje yakamwongezea wingi wa siku. Kwa hiyo huwezi tu kusema kwamba maombi ya na, ya ni kwa ajili ya wachungaji ni kwa ajili ya maaskofu, ni kwa ajili ya kundi fulani ya, ya la waliookoka wa? Hapana, hapana. Siku ya kwanza, by the way, siku ya kwanza ambayo Mungu alikuwa anaongea na mtu kwa mara ya kwanza eh, Mungu akuongea na askofu, Mungu akuongea na mchungaji, Mungu akuongea na mwangalizi wa makanisa, Mungu akuongelea, hakuongea na mwinjilisti Mungu aliongea na gadena. Maandiko yanasema hivi: baada ya Mungu kuwaumba Adam na Eva, akaweka kwenye bustani, akawambia, bustani hii muilime na kuitunza na kuitengeneza. Alafu ikawa kila desturi yake, kila siku anaenda kuwatembelea. Ndicho tunachokifanya kila tunapozungumza na kila tunapoomba. Uh, tuna, tuna, tuna tunafanya ushirika na Mungu, na nikasema wakati fulani kwamba maombi ni sisi tunaongea na Mungu, lakini hakuna mazungumzo ambayo wewe unaongea peke yako unajisikiaje eh? hata kama uko na mwenzio ndani unaongea wewe tu, unaongea wewe tu. Kuna wakati utamuza ndugu yangu unanisikia? Kwa hiyo mazungumzo au mawasiliano ni kunipa mimi muda nikuongeleshe, and then wewe na wewe nikupe muda unisemeshe. Kwa hiyo sisi tunapoomba ni sisi tunaongea na Mungu, lakini pia sisi sisi tunaposoma neno la Mungu ni Mungu anaongea na sisi. Haleluya! kwa hiyo unakuta na ndio maana huwezi kutenganisha kati ya muombaji na mtu ambaye ana maneno kwa nini? Kwa sababu ukiwa unasoma neno hili la Mungu ndio Mungu anaongea na wewe, Bwana asifiwe. Lakini wewe ukiwa unaomba unaongea na Mungu. Kwa hiyo kama wewe ni mwombaji, kusoma neno kwako sio ishu. Na ndiyo maana njia nyepesi kwa wale ambao wanatamani mimi niwe naomba lakini siwezi, wala usianzie kwenye kuomba hata maelekezo kwanza kwa unayemuomba. Kwa hiyo soma kwanza neno. Kila msomaji mzuri wa Bibilia ni muombaji. Haleluya! Bibilia haiwezi kukuacha bila kuomba, itakupa tu prayer point somewhere somehow. Wakati unafungua maandiko haya na kusoma utafika tu mahali utapose Unasema, Baba, katika jina la Yesu nisaidie moja, nisaidie mbili, nisaidie tatu, nne na tano, ondoa lakini sita na saba nisogezee. Kwa hiyo, mtu ili aweze kuwa mwombaji mzuri, kwanza asianze kwenye maombi, aanzie kwenye kusoma neno. Bwana asifiwe. Kwa hiyo, nilichokuwa nazungumza uh, muda wote huo ni kwamba maombi hayaafekti tu maisha ya kiroho ya mtu, maombi yanamwaga maombi yanacheua mpaka kwenye maisha ya kimwili ya mtu, yani vita za kawaida tu za kila siku, za biashara, za kazi, za ndoa na uwezo wa kumwomba Mungu na Mungu akanisaidia. kuna mahali fulani tuliwahi kusoma sisi. Aa, nafikiri ni wiki iliyopita, wafalme wa kwanza sura ya ishirini, tulisoma pale habari za ndugu yetu aben hadadi pamoja na Ahabu. Maandiko yanasema ben hadadi, kwa wakati wako soma wafalme wa kwanza sura ya ishirini. Sipo mahali ambapo tutasoma leo. Maandiko yanasema Benhadadi akamtumia wajumbe Ahabu, akamwambia, fedha yako na mali zako, dhahabu wakezo na watoto wema wenye akili wote ni wakwangu. Biblia inasema wazee wakamwambia Ahabu o wa mchezo, usikubali usisikie, wala usikubali mchezo wa kwamba mwanaume mwenzio anakuja anachukua vitu vyako. Biblia inasema hivi, Ahabu akatuma wajumbe bak akamwambia hivi, mwambieni ben Hadadi hayo mambo ambayo anayatarajia kwangu hatoyapata. Biblia inasema baada tu ya Ahabu kukataa, nabii akaja akasema, Bwana atakusaidia kwenye jambo hili. Kwa hiyo nikasema hivi kwamba kila wakati ambapo huombi wa umenyamaza tu, una send signal kwenye ulimwengu wa roho kwamba mnaotaka kuni attack mni attack, mnaotaka kuniibia mniibie, niko sawa tu. Na kila unapoanza maombi again tena, una send signals kwenye ulimwengu wa roho kwamba mm -mm, vya kwangu haviibiwi, vya kwangu havichukuliwi. Bwana asifiwe sana. Kwa hiyo maombi hayaafekti tu kwamba mambo ya kiroho ya Ahabu, no maombi aliyoomba Ahabu yalimlinda, mali zake hazikuchukuliwa, mali za kawaida kabisa. Maombi yalilinda fedha yake haikuchukuliwa, wala dhahabu. Maombi yalimlindia Ahabu mke wake na watoto. Wa wow, kwa hiyo sisi kumbe tunaoamka usiku huu kuomba, tunaomba mambo haya sio tu kwa ajili yetu. Na labda kabla tujaelekea kabisa kwenye maombi, I should make this thing clear. ya kwamba kila tukiamka usiku huu hatufanyi mambo haya kwa ajili yetu. Maisha ni vita na vita ni maisha. Haleluya! Na mimi na wewe tunajua, hata zile nchi ambazo zina vita physical, yaani vita za mwilini. Do you know, mtu wa Mungu, watoto wadogo huwa hawaendi vitani. Vita ni kwa ajili ya watu wazima. Kwa taarifa yako, vita sio kwa ajili ya watoto. Hata zile nchi, hata ukikuta kule Congo, Lebanon, sijui wapi, watu wana mitutwale, ukakuta na vitoto vimeshika, bahati mbaya tu imetokea tu, au wamelazimishwa tu, au kuna factors zinazopelekea, lakini under normal circumstance, vita sio kwa ajili ya watoto, sio kwa ajili ya wadhaifu sio kwa ajili ya wamama waja wazito, ndio maana kwenye vita wanahifadhiwa wamama wajawazito, wanawake eh, watoto wanatulizwa mahali. Vita ni kwa ajili ya majemedari. Vita ni kwa ajili ya mashujaa. hmm. Nikisogea mbele kidogo ntasema hivi, vita ni kwa ajili ya wazazi, vita sio kwa ajili ya watoto. mm -mm. Ukishakuwa tu na watoto nyumbani na wee usianze kusema vya ah, mimi bado mdogo. Hapana, wewe, unafanya mambo mengi tu ya kiutu uzima. Kwanii unajiita mtoto? ila ikifika tu kwenye maombi ndo unasema weye ni mtoto lakini shughuli zote za watu wazima unazifanya kasoro kwenye maombi tu na ndiyo maana tukaona kitabu cha wafalme wa kwanza sura ya ishirini pale bibia inasema hivi Benhadadi akatuma ujumbe kwa muda wako soma akamwambia Ahabu nakuja kuchukua fedha yako dhahabu yako mali zako wakezo na watoto. Kwa hiyo jambo lolote ambalo sisi tunalifanya sasa, usijione mdogo, kwa sababu kwa shughuli unazozifanya wewe, baada ya muda mchache sana utakuwa una watoto. Haitachukua hata miaka miwili sasa hivi, kwa namna ulivyo na purukushani sasa hivi, mimba unapata sasa. Ukishakuwa tu na watoto tayari, wewe umeshageuka mzazi na sisi ambao tunasali niliwambia, siku ile director alikuwa anatuambia hapa, takwimu zetu zinasema hivi, amka na mamapitii na, na mission for six, wasikilizaji wanaotusikiliza kwenye redio na watu wanaotutazama kwa njia ya YouTube, takwimu na data zinatuambia hivi, tunatoka kuanzia umri wa miaka 17 18 mpaka 38, 39 tunaishia hapo, hao ndio almost 80% to 90%. Then asilimia mbili, asilimia tatu, asilimia moja wanagawana sasa, wazee na watu mbalimbali. Kwa hiyo mimi nikafurahi nikasema, wao kama nasikilizwa na watu kuanzia 16 to 38, ndio umri wenyewe sasa ambao sisi 5 uh, to 10 years zinazokuja miaka mitano sorry. miaka mitano mpaka kumi inayokuja, sisi ndio wazazi sasa hmm? na nimekuambia kabisa vita inapiganwa na watu wazima. Hata kwenye nchi kama Kongo, Sierra Leone au wapi, nchi ambazo bado zinapigana vita vita tu za wenyewe kwa wenyewe, watoto hawaendi vitani. Vita ni kwa ajili ya wazazi, vita ni kwa ajili ya viongozi. Kwa hiyo hmm, lakini nikuambie, mtu wa Mungu, kama wazazi wanapigana vita. Ngoja nipause kidogo nikuulize hili swali. Kama wazazi wanapigana vita, unafikiri in case, just in case wakishindwa watoto wao watakuwa wameshindwa au wameshinda? Watakuwa wameshindwa pia, tunakubaliana. Lakini pia kama wazazi wanapigana vita, And just in case, ikatokea wakashinda, maana yake pia na watoto wao wameshinda. Haleluya! vita yoyote ambayo mzazi anaishinda mtoto ameshinda automatically. Kwa hiyo tunapofanya shughuli hizi haleluya, tunapofanya shughuli hizi tunafanya kwa niaba yetu sisi wenyewe, kwa niaba ya waume na wake zetu ambao hawawezi kwenda vitani kama sisi, lakini zaidi ya yote tunafanya kwa niaba ya watoto wetu pia. Bwana asifiwe. Amen. Kila maamuzi unayoyachukua ya kusogeza duveti pembeni, shuka pembeni, ukasema hivi nasikia usingizi, nasikia kuchoka lakini nina watu wananiangalia kama role models. Kuna watu wananiangalia kama baba, kuna watu wananiangalia kama mama. Bwana asifiwe. Kuna watu ambao nikiomba usiku huu, naomba pia kwa ajili yao. Kuna watu ambao sofa, ukimwangalia mtoto wako, unajua hata kujiombea tu ye mwenye mafua yakauke, hawezi. Kwa hiyo habari tunaifanya usiku huu, tunafanya pia kwa niaba yake. Hutahitaji tena mtu wa kukutia moyo. Bwana asifiwe. So maombi hayaafekti tu mambo ya kiroho ya mtu no, no, no. Maombi yanashuka mpaka kwenye akademi academic performance ya watoto wetu. Maombi yanashuka mpaka kwenye barabara tutakazozitumia wiki hii. Haleluya. maombi yanashuka mpaka kwenye mikataba ambayo tutasaini wiki hii. Do you know, ipo tu ni karatasi moja, mkataba fulani, mtu fulani aliandika, alisaini kwa niaba ya uharibifu wake mwenyewe. Haleluya. Wiki hii wengine tutaingia kwenye biashara mpya biashara ambazo tulikuwa hatuna mawazo ya kuzifanya, lakini ghafla bin vu tukasema hivi, wiki hii tutafanya hizi biashara. Lakini do you know, kuna biashara ambayo unaingia kwa ajili ya kufilisika kwako mwenyewe. Trust me, kila biashara ambayo imefilisika leo, niamini mimi, niamini tu, mtu wa Mungu, be humble enough to trust me. Laiti angejua kama atafilisika kwenye hiyo biashara, asingefanya lakini hakujua tulisoma hapo juzi luka sura ya kumi na tisa mstari wa arobaini na moja kwa muda wako pia kasome andika hapo luka sura ya kumi na tisa mstari wa arobaini na moja tulisoma last week biblia inasema yesu akaingia kwenye ule mji watu wakampokea kwa shangwe na furaha sana. Leo tutasoma andiko litakushangaza sana, katikati ya kutofanya maombi. Unajua, aleluya! <laughs> Maisha ni series of decisions. Bwana asifiwe. I'm so excited kwa kile ambacho Roho Mtakatifu anakiachilia leo. Amen. Maisha ni <laughs> Yani, maisha ni series, ni muunganiko wa maamuzi unayofanya kila baada ya da dakika mbili you no know, kila baada ya muda kidogo kuna maamuzi unayafanya. Na mimi nimesema hapa, don't be selfish. Kila unapofanya maamuzi fulani, tulia, jua maamuzi haya yanamuafekti mke wangu, maamuzi haya yanamuafekti mme wangu, hata kama kwa sasa hu huna, lakini tu ujue kwa namna hivyo unavyoendeleza kuzurura kula sana hufanyi maombi, hivyo ndivyo mke wa mtu atakavyokuwa na ndivyo mme wa mtu atakavyokuwa na ndivyo mama wa watoto wako jinsi ambavyo watakuwa. Kwa hiyo behave well, watu wanakutegemea haleluya, yeah. Kwa hiyo uh, ma, ma, ma, maisha yetu ni maamuzi kila siku, na maamuzi yetu yanakuwa influenced na maombi mtu ambaye anaomba maamuzi anayoyafanya ya ni tofauti na mtu ambaye haombi, na ndio maana nimesema hivi prayer points, lazima zianzie zian ndani zian ili ujue Jumatatu hii ule mkataba una usain au husain? Haleluya. Ule mkopo unauchukua au huuchukui? Kuna mtu alikopa mkopo kwa ajili ya kufirisika kwake mwenyewe, eh, you know, kwenye maeneo yetu ya kazi au biashara ya tunakopa kwa sababu ya influence tu, unamwona mwenzako anakopa hata ujui anaenda kufanyia nini, na wewe unakopa, hmm? Kuna mtu mwingine hapa ana vikoba vitatu mpaka vinne. Yaani ukimuuliza, hebu niambie, leo nikae na wewe, we tufanye eh, yakinifu mazungumzo, mimi na wewe, una vikoba hivi vitatu vyanini? Trust me, hana majibu ila amefanya maamuzi ya kutoka kikoba kingine. Nashusha mafundisho yangu ya msingi sana kwa levo lako la tatu b, ili angalau uondoke na kitu. Kuna mtu anatoka kikoba kimoja anaingia kikoba kingine, ana vikoba mpaka vitatu, ana vikoba vingi sana, vinne mpaka vitano. Ukimuuliza hivi vyanini hivi vyote, ana michezo anachezesha, naye mwenyewe anachezewa kuna muda yeye ndo kijumbe na kuna muda naye anatoa mahali. Ukimuuliza hivi hii michezo unacheza ni ya nini hasa, hana hajui, ila alimuona rafiki yake fulani ah: kuna mchezo fulani wa elfu saba saba, kuna mchezo fulani elfu tatu mia tano, kuna mchezo fulani hivi u u u wa matajiri, sasa laki mbili mbili. Ukimuuliza hivi kweli una biashara gani wewe ya kuweza kucheza michezo yote hii, hana hajui, lakini aliingia kwenye michezo ya nini kwa sababu maisha ni series ya decision. Kila wakati una make decision, na nikwambie kama hau make decision kutokea ndani, una make decision kutokea nje. kama ndani yako mtu wa ndani hajawa strong wa kuweza kukwambia don't, don't, don't. utaingia kwenye vitu ambavyo huvihitaji. Haleluya, yeah. hela ya mkopo utaenda kukopa benki, yet hujui ufanyie nini. Haleluya, yeah. kuna kipindi fulani nilishawahi kukopa, siku nyingi sana, wakati nikiwa nafundisha shuleni ikatokea ah, tu mikopo ya walimu, nami nikakopa. Nikakopa sikuwa najua hata ile hela ilikuwa ni ya nini. Yani zilipita tufome, niambie, eh, eh, wakopaji tukaandika hadi baadaye pitia naniuliza, hivi hii fomu umejaza ya nini? Sikuwa na wazo la biashara, ila watu walikuwa wanajaza pale ofisini, walikuwa wanajaza kila mtu, kuna fomu zimekuja, kuna mahali mara siu mara siu, mikopo ya wapi mingi. Kwa nini mtu asiyeomba maamuzi yake ni tofauti na mtu anayeomba. Kwa hiyo maombi haya tunayoomba, mtu wa Mungu, usiku wa leo, yanatusaidia wiki nzima, barabara tutakazopita, vyombo vya usafiri tutakavyotumia, kazi tutakazozifanya, haleluya, biashara tutakazozifanya, kila decision ambayo tutaifanya kuanzia wiki hii tusikosee, katika jina la Yesu. Kitabu cha Rutu, wengine eh, wanasema Ruth, wengine Rutu, sura ya kwanza. Fungua pamoja na mimi kitabu cha Rutu sura ya kwanza. Haleluya. Amen. Haleluya. Amen. <laughs> Baada ya kitabu tu cha Waamuzi kitabu kinachofuata kinaitwa kitabu cha Rutu, hmm. Kiingereza wameandika Ruth. Ku Rutu sura ya kwanza mstari wa kwanza Ikawa zamani za waamuzi walipoamua, kulikuwa na njaa katika nchi hmm? maisha yakosi, shida yakosi, changamoto ni jambo la kawaida ikawa zamani za waamuzi walipoamua, kulikuwa na njaa katika nchi akaondoka mtu mmoja wa Bethlehemu ya Yuda akaenda kukaa katika nchi ya Moabu, yeye na mkewe na wanaye wawili. tutekipozi kidogo Kulikuwa kuna jamaa mmoja anaitwa Elimeleki, alikuwa amemwoa mkewe anaitwa Naomi, then wakapata watoto wawili wa kiume Maloni pamoja na Kilioni. Walikuwa hawa watu wana, wanaishi mji um, unaitwa Bethlehemu ya Yuda. Nisikilize kwa makini sana, naongea dakika chache sana, tunaingia kwenye maombi chache sana. Hawa watu walikuwa wanaishi Bethlehemu ya Yuda. Eh, na sisi wote tunajua Bethlehemu mji wa Daudi. Eh, na kuna mahali Biblia imetafsiri kama Bethlehem, eh, ulikuwa ni mji wa mikate, the city of bread. Kwa hiyo ni mji ambao ulikuwa hauishiwi chakula. Mahali pale Mungu alikuwa amepabariki, chakula kilikuwepo. Mm, chakula kilikuwepo cha kutosha lakini Ah, Biblia inasema hivi ikatokea kwa kipindi hiko cha msimu huo ambao waamuzi ndio walikuwa wanaamua, bahati mbaya tu Bethlehemu ya Yuda ikapatwa na njaa, lakini sio kwamba ulikuwa ni mji wa njaa siku zote. Kama ambavyo wewe wakati mwingine huwa unaugua, wakati mwingine huwa unajisikia vibaya, wakati mwingine huwa huwa unapata financial crisis. Sio kwamba wewe ni, ni mtu uliyelaaniwa, au ni mtu mwenye shida, au ni mtu mwenye changamoto au ni mtu mwenye laana za familia no, no, no, no, no. Hapana, inatokea, shit happens sometimes, kuna katikati kati ya maisha. Biblia inasema hivi duniani mnayo dhiki eh Jipeni tu moyo kwa kuwa mimi nimeushinda ulimwengu. Mahali pengine, wanafunzi wake wakamuuliza Yesu, tumekufuata tutapata nini? Akawaambia, mtapata wake, mtapata waume, mtapata makaka, mtapata madada, mtapata mashamba, mtapata fedha, mtapata mali. Mwishoni akasema naudhia, manake na changamoto pat ipo. Ikawa zamani za waamuzi walipoamua, kulikuwa na njaa katika nchi, akaondoka mtu mmoja wa Bethlehem ya Yuda akaenda kukaa katika nchi ya Moabu, yeye na mkewe na wanawe wawili. Na jina la mtu huyo aliitwa Elimeleki, na jina la mkewe Naomi, na majina ya wanawe wawili Maloni na Kilioni. Wakakaa huko. Kwa hiyo hawa watu walikuwa wako Bethlehemu ya Yuda, the city of bread, nchi iliyojawa mema, mikate ilikuwepo ya kutosha. Na katika kitu ambacho Mungu anapenda kuwapa watu wake ni chakula. Yani unaweza ukakosa vyote lakini chakula, uh, Mungu anawapa watu wake chakula. Then suddenly, bahati mbaya katikati ya mikiki mikiki ya maisha tu Bethlehemu ikakaukiwa na chakula. Haraka haraka. Maandiko yanasema hivi: Elimeleki akabeba mke akabeba mkewe na wanaye wawili wakahama mji, njaa njaa tu wakahama mji na kilichonishtua, wakati nasoma kitabu hiki, na nimekwambia almost wiki ya pili sasa naangaika nacho, tunakisoma naenda narudia, kilichonishangaza ni kwamba hivi. Kana kwamba kwenye huo mji walikuwa wanasikia njaa peke yao, kwa sababu maandiko yanasema hivi wali, yani jamaa alitoka yeye na mke wake na watoto basi. Na nimesema hapa, maamuzi tunayochukua sisi wazazi tunayachukua kwa niaba ya wake zetu kwa niaba ya waume zetu, kwa niaba ya watoto wetu, kwa sababu tumefundishwa wakati mwingine, na ndivyo yasemavyo maandiko, mwanamke lazima uwe na utii. Na ndio maana huwa anasema hivi, kama hauko tayari kumtii mwanadamu wenzio, usiolewe. Maana hilo ni somo gumu, litakushinda. Maana maubishi ya asili, umezoea kubisha kila kitu. Hamna, hiyo najua. Malagi, anajua, tunaungaga mavitungu saumu iyo, ai, najua, enjua, kila kitu mbishi, usiolewe, kwanza utapigwa tubule kwa hiyo mama wa watu hapa Naomi hakuwa na jinsi, mwanaume amesema, tutoke hii nchi ina njaa, twende nchi ya Moabu. We ukisoma <laughs> historia ya Moabu ndo utashangaa, watu waliolaaniwa. Kwa hiyo ghafla, kwa sababu tu mji ambao wakati wote huwa una mikate, bahati mbaya ukakosa tu mikate kwa muda wa siku chache, ukaondoka, jamaa akafungasha mke pamoja na watoto wakaenda mji mwingine kwa ajili ya kukimbia njaa. Haleluya! wiki hii tunaomba Mungu atusaidie tusikosee sisi, Amen. Kama wazazi haleluya, tusikosee katika kitu chochote tunachokifanya. Misteki yoyote mzazi anayoifanya anafanya kwa niaba ya watoto wake pia. Haleluya, Amen. Na hatuwezi kutembea maisha ya kunyatanyata, kujichunguza, kuchunguza, nijitahidi nisikosei, nijitahidi. Aa, mtu hajitahidi, mtu anasaidiwa na Bwana. Haleluya, Amen. Mtu hajitahidi, huwezi kujitahidi. Na ndio maana wewe unajua kadi ulivyozidi kujitahidi usizini, ndo unazini. Kwa hiyo usitafute kujitahidi, mm -mm, tafuta kuomba Utafute msaada wa Bwana Mungu. Nisaidie, nina changamoto hii, yani kamdomo kangu mimi, umbea huo, yani kila nikikaa, hata kama habari sio ya kweli, nitaitunga kweli mpaka ionekane ya kweli, niwadanganye watu. Mungu nisaidie. Kabla hujajitahidi, mwambie Mungu akusaidie. Kwahiyo sisi kama wazazi, kila tunaloliamua, trust me, tunaamua kwa niaba ya watoto wetu. Niamini mimi kwa hii takwimu niliyokupa ya watu ambao tunaamka na mapitii nikiangalia hapa naona watu hawa takriban e, elfu tatu hapa, wote hawa hawa watu hao wote hawa wana watoto wao ambao wamelala sahizi. Kwa hiyo mtoto wako hapo nyumbani amelala asubuhi, anategemea mama atasema tunapika nini, baba ataamua tunaendaje shule, atupeleke au na school bus. What if ni school bus sasa ambalo linaingia kwenye mtaro. Kwa hiyo wazazi sisi tupo kwenye nafasi nzuri kabisa ya kuamua. Ona hapa mwanaume ameona njaa katika nchi kama mwanaume, hatujui kama aliomba au hakuomba, tutajua baada ya muda kidogo. Kama mwanaume akaamua kwa sababu ya hii njaa, siondoki mimi tu kwenda Moabu kutafuta chakula, naondoka mimi na mke wangu, naondoka mimi na watoto wangu. Mstari wa pili: na jina la mtu huyo aliitwa Elimeleki na jina la mkewe Naomi na majina ya wanawe wawili Maloni na Kilioni wa Efrati wa Bethelehemu ya Yuda. Wakafika nchi ya Moabu wakakaa huko. Wao wakafanikiwa, wakakimbia nchi iliyokuwa na njaa, wakatoka kabisa Bethelehemu wakaenda Moabu. Mstari watatu, akafa Elimeleki. Ndivyo maandiko yanavyosema, from nowhere atu from nowhere tu Elimeleki akafa. Tunasoma kitabu cha Rutu au Ruth uh, chapta namba 1, sura ya kwanza, na tumefika mstari wa tatu. Akafa Elimeleki mumewe Naomi na yule mwanamke akasalia na wanaye wawili. Wow, tupoze tena kidogo. What if huyu baba angejua Imajini unatoka mji mmoja unakwenda mji mwingine ili ukafe. Unatoka kwenye biashara moja ili uamie kwenye biashara nyingine ili ukafilisike. Laitu baba, najiuliza tu maswali ya kawaida, angejua kwamba kweli Bethlehem kuna njaa. Nataka tuende mstari kwa mstari. Kweli Bethlehem kuna njaa, lakini kule moabu naenda kufa, nitaacha mke wangu na watoto. Nina uhakika baba asingeenda, nina uhakika kabisa angesema, mm -mm. Ngoja nivumilie kwa sababu njaa njaa ina tabia ya kuisha. Ni, ni wakati mwingine tu sisi wanadamu tuko so desperate, yaani kikitokea kitu kidogo, small crisis, unatamani uizime hapo hapo iishe, nisamee nisamee, yaishe basi. mm -mm. Give it time hallelujah, amen. ah, jambo limetokea, unataka kusovu haraka haraka, njaa imetokea. Inakuwaje kwenye mji mmoja utoke wewe peke yako na mkeo na watoto? Hicho kijiji hakina wana kijiji wengine? Ndugu yangu huna marafiki? Ndugu yangu huna hata basi mzee wako wa kanisa? Umuagi mchungaji wako alisemaje? wakati unatoka Bethlehem ya Yuda kwenda Moabu, mstari watatu, akafa Elimeleki na kilichomuua hakijawa identified lakini tutaanzia kesho, watu wa Moabu. Kwa nini ilibidi Elimeleki afe, mji uliolaaniwa ule? Akafa Elimeleki <coughs> mumewe Naomi, na yule mwanamke akasalia na wanawe wawili. Mstari wa nne: nao wakaoa wake katika wanawake wa Moabu. Nao imajini, siku ya harusi baba hayupo. Last week tulifanya maombi hapa very powerful. Tukasoma kutoka Zaburi ya hamsini na moja, tukaanzia mstari wa 8, tisa, kumi, tukasema wapandao kwa machozi wavune basi kwa kelele za shangwe tukamwomba Mungu tukasema, Mungu tusaidie sisi, tunapanda wakati huu, tusaidie katikati ya mavuno tuwepo, yasija yakatukuta ya Gideoni. Biblia inasema kuna watu wanaitwa Wamidiani. Hao kazi yao ni kuvizia tu nyakati za mavuno. Ndio maana Gideoni, kwa wakati mwingine tutaanzia hapo probably kesho, wakati anavuna zake ngano na kupepeta, ilibidi ajifiche kwa sababu Wamidiani kibiblia walikuwa wamekaa tu. Soma kwa wakati wako, unasoma maandiko, soma, watu wanaitwa Wamidiani. Kazi yao Wamidiani wenyewe ni kukusubiri wewe ukiwa unavuna. Yani anatulia namna hii, Midiani anakusubiri upate mai wako mwangaike muangaike, muangaike chumba cha kupanga, mgombane mfarakane, baadaye mwende mjenge ghorofa, mnoe magari. Midiani anakuja anakua anamchukua mai wako wanaishi. Hao ndo wanaitwa Wamidiani kibibilia, watu wanaotokezea kwenye mavuno tu, kwenye kupanda uaoni, wala hawaibi mbegu tena, wanakusaidia kumwagilia, ila vikimea vikiwa vizuri unawakuta hapo. Katika jina la Yesu, wiki hii Mungu atuepushe na Wamidiani. Haleluya! Mstari wa nne: nao wakaoa wake nikawa nasema hivi, kwa hiyo imefika muda wa harusi sasa, hawa vijana wawili wanaoa wake zao, baba hayupo. Ndio maana tuliomba lasti wiki, tukasema, Mungu utusaidie kama tulivyo wakati wa kupanda na Biblia inasema hivi, wapandao kwa machozi watavuna kwa kelele za shangwe. Tukamwomba Mungu tukasema, Bwana Yesu tusaidie, wakati wa mavuno yetu tuwepo. Kwa nini? Mwangalie Elimeleki hapa, ametoka Bethlehemu ya Yuda akiwa na mkewe na watoto, kwa sababu ya njaa. Amewakimbiza watoto wake njaa En, ameenda kuwapa kule maisha ya bila baba. Kwa hiyo imajini siku ya, ya maloni na kilioni ya harusi, eh, wanasema baba aingie, huo ndio upande wa baba. Sasa then wanaonekana tu pale baba wadogo na marafiki zake, kama aliwapata kule Moabu, baba hayupo. Kwa hiyo wakati wa mavuno, Elimeleki ya kuwepo. Tusogee mbele kidogo, nao wakaoa wake katika wanawake wa Moabu. Na jina mmoja aliitwa Orpa na jina la wapili aliitwa Rut. Wakakaa huko yapata miaka kumi baada ya kuoa. Mstari wa tano wakafa. Wakafa Maloni na Kilioni wote wawili, na huyo mwanamke akawa amefiwa na wanaye wawili na mumewe pia. Baba, katika jina la Yesu tunaomba kwa ajili ya wiki hii, tunapoianza wiki hii, Baba, ikawe ni wiki njema iliyojaa mema pande zote katika jina la Yesu. Haleluya. Baba, tunakuomba katika jina la Yesu Jumatatu ya leo, Baba, tunakuomba kwa ajili ya kazi zetu, tunakuomba kwa ajili ya biashara zetu, tunakuomba kwa ajili ya ndoa zetu, tunakuomba kwa ajili ya watoto wetu, tunakuomba kwa ajili ya waume zetu, tunakuomba kwa ajili ya wake zetu, tunakuomba kwa ajili ya wake zetu katika jina la Yesu, katika jina la Yesu. Wiki hii Baba tusikosee. Ndiyo maombi yetu, ndiyo maombi yetu. Tusaidie tukipiga hatua kwenye kazi zetu tusikose. Tusije tu, ikawa tunaenda kazini kwa ajili ya kufukuzwa kazi, katika jina la Yesu, tusaidie tusaidie tusaidie tusaidie tu Bwana, tu tu tunakuomba usiku wa leo, katika jina la Yesu, katikati kati ya kutafuta kazi wiki hii baba, tusije tukapoteza kazi, katikati kati ya kutafuta furaha, furaha furaha wiki hii baba furaha, tusije tukaikosa furaha baba, nakuomba katika jina la Yesu, tunapoanza wiki hii ya Jumatatu ambazo tunasafiri, eteremo shanda maerabasa rikodarabasa, sije ikawa tunaanza safari hizi kwa ajili ya maiti yetu wenyewe kwa ajili ya vifo vyetu wenyewe katika jina la Yesu, tusaidie tusaidie tusaidie tusaidie, Baba, tusikosee kimaamuzi katika jina la Yesu, tusikose tusikose, Baba, sisi sisio wazazi wa watoto wetu wakati huu na wakati unaokuja tusaidie, shanda rabasa andaribo. Haleluya! Haleluya! Tumeona hapo ametoka Elimeleki, kabeba mke na watoto wa kiume, na sisi tunajua Biblia inawaita watoto wa kiume kama wana uzao unaanzia hapo. Mtu yoyote mwenye mtoto wa kiume badeni yake ni tofauti. Kwa hiyo akawabeba watoto wake wa waki kiume sio mmoja, wawili wote akaenda nao. Mpaka na waza, laiti angejua ataenda kufa, angesema bora nife kwa njaa hapa Yerusalemu kuliko niende kufa kifo kisichokuwa na sababu. Moabu. Mm? Mama, nikasema maombi yana affect, yanagusa kila eneo la maisha ya mtu. Maombi yana click, yanagusa kiogan mm, kwenye brain, kwenye nafsi, kinachokusaidia ku make decision, na kila siku sisi tunafanya maamuzi. Hata leo ni mwanzo wa wiki kabisa, na tumeomba hapo, na lazima tuendelee kuomba ya kwamba Mungu tusaidie tusikosee kimaamuzi kwa sababu, jambo moja utakalolikosea wewe kama baba, wewe kama mama, yaani umeikosesha familia nzima. Wengine tuko hapa tulipo leo kwa sababu ndipo wazazi wetu walipotuweka, hatukuwa na jinsi, hatukuwa na maamuzi. Na hata watoto wako hapo nyumbani hawana maamuzi. Imajini kama wewe ndio baba au mama, unaweza ukaamua bila kukaa na mtoto wako, kwa sababu ni wangapi sisi tunaokaa na watoto wetu tukawaambia kwamba nataka nikupeleke shule fulani, hebu tudiskas, sio kweli? Hata mimi sidiskas. Shule nawapeleka watoto wangu, naamua kwa hapa nilivyowaona nyie na kwa mali napotaka mfike, nawapeleka shule fulani. Kwa hiyo kama una uwezo wa kumwamlia mtoto wako shule ya kumpeleka hmm? Akiumwa hawezi kukuambia mama, tumbo linauma. Lakini naomba leo tuelekee kama mwananyamala hivi Magomeni pale huwa kuna hospitali nzuri mm -mm. Wewe kwa kumwangalia hali ya mtoto unasema hivi, kwa jinsi ninavyokuona, tunakwenda hospitali fulani. Wakati mwingine hata ugonjwa ukizidi, mtoto akaumwa sana, bado pia unamwamlia mtoto. Ndio maana kuna mahali hata kama mtu anatakiwa kufanyiwa operation, mzazi wanakuuliza unasemaje, unasema sawa, sign hapa. Haya, kama una uwezo wa kumwamlia mtoto nyumbani ale ale nini, ale saa ngapi? Kwa nini unafikiri haya mambo ya kiroho hayamuhusu mtoto wako? Kwa hiyo kila tunachokifanya hapa kinatuafekti sisi na watoto wetu. Sasa sisi tulipo leo hapa, Trust me, wazazi wetu wametuweka hapa. Kuna vita sisi tusingepigana kama wazazi wetu wangeshinda. Kuna vita sisi tunaendelea nazo leo, vita za kiuchumi tunapambana nazo, wengine ni wadogo, lakini nyumbani tuna kazi za kwenda kuwezeka kule kuna maboma yako tu hayana hata madirisha, natusubiri sisi. Kwa hiyo mzee amepigana vita mpaka amesimamisha boma. Sasa kuhusu kuwezeka, inakuwa ni vita ya mtoto. Kwa hiyo kuna vitu hivyo hivyo, sisi tusipovi accomplish, tusipovifanya saa hizi, tunavihamisha bila kuwaambia, kama tunawahamishia, wala hautamwambia wala sio kikao, mm -mm automatic tu. Kuna mambo yamekushinda mzazi, na ndio maana wakati mwingine unakutana na wale wazazi ambao wanamlazimisha mtoto soma ualimu, ndo kuna ajira. Kwa nini? Anataka ajira haraka haraka, ili upate hela haraka haraka, usaidie nyumbani haraka haraka, bila kujua is either ndoto zako au sio ndoto zako. Kwa hiyo tulipo sisi hapa wote, wengi, hata mimi, ndipo wazazi wangu katika mwili waliponisogeza mpaka hapa now, wameniweka hapa, kutokea hapa kuendelea mbele ni mimi na maombi yangu mtu alipo leo, umbali wa kutoka tulipo leo mpaka tutakapokuwepo kesho, hapa katikati ni maombi. Mtu yoyote asikudanganye, sio mipango, sio strategies, sio mtaji, sio connection, sio chochote. Umbali wa mtu na destini yake, mtu na kesho yake, hapa katikati kuna maombi. Mpaka hapa tangia, tumesoma tumesoma kitabu cha Ruthu sura ya kwanza mstari wa kwanza tumesoma mpaka watano, hakukuwa na mali popote mwanaume wala mwanamke alipoliitia jina la Bwana popote popote pakuwepo. Hakuna mahali ambapo kasema hivi, mm -mm. Na ndio maana mimi nimekuwa nikisema hapa several times, hata kama umepatwa na changamoto kiasi gani, kabla ya kureact, get moment 1 to 2 minutes, sali pray, Bwana Yesu, nina changamoto fulani, nisaidie, nifanyaje? Maandiko yanasema hivi, Zaburi ya 32 mstari wa 8, utasikia sauti hmm. Tusome. Zaburi ya 32 mstari wa 8. Fungua pamoja na mimi ndugu yangu. Tusome. Haleluya. Watu wa Mungu tuko vizuri? Yes. Good. Zaburi ya 32 mstari wa 8. Nitakufundisha na kukuonyesha njia utakayoiendea. Nitakushauri jicho langu likikutazama. What, wow. What a statement, what a statement statement of assurance. Yani ni sentesi gani iliyojitosheleza kiuhakika? Tunatafuta sisi watu wa kutufundisha kwenye kazi, kwenye biashara, mahusiano. E, huyu ni mwalimu wa mahusiano, huyu siu ni kungu, huyu siu ni kitu gani. Tunatafuta watu wa kutushauri. Hapa kuna free call <laughs> maandiko yanasema hivi jamani, nitakufundisha mimi Mungu mwenyewe nitakufundisha. Zaburi ya thelathini na mbili mstari wa nane nitakufundisha. kama haitoshi, nitakuonyesha njia, njia unayopita wiki hii umeiona wapi? Tunaianza wiki yetu leo, na leo ni siku ya Jumatatu. Chochote unachokianza leo, yaani, leo ni kama mlango mudi, unayoanza nayo leo ndo unaendelea nayo maombi unayoanza nao leo ndio yanakubeba wiki nzima nao, maandiko yanasema hivi, nitakufundisha na kukuonyesha njia utakayoiendea, nitakushauri jicho langu likikutazama. Wao, wow! Niambie mimi, leo, ndugu yangu, ni wapi ambapo Mungu anaweza akakushauri akakufundisha na akakuonyesha njia utakayoiendea then ukakosea? Mungu akosei. Lakini nikuambie sasa, jambo hili alitokea automatic Zaburi hiyo hiyo mstari 32 huu, tumesoma mstari wa nane. Haya, tupande juu hapo kidogo, mstari wa sita. Haleluya! Kwa hiyo kila mtu mtauwa akuombe. Wow! Kwa hiyo kabla hajanifundisha, kabla hajanionyesha kabla hajanielekeza njia nitakayoiendea, kabla hajaniangalia na kunishauri, jicho lake likiwa linanitazama. Juu hapo ameniambia hivi: kwa hiyo kila mtu mtaua akuombe. Mtaua maanake mtakatifu, mlokole, mwenye haki. Kila mtu mtaua akuombe wakati unapopatikana. Ndugu yangu wewe, hupati wakati? Mbona unapata muda unaenda washroom. Mbona unapata muda unakula? Mbona unapata mda una scroll eh, TikTok, mambo yasiyokusaidia? Mbona unapata muda wa kuvyu status ya watu WhatsApp? Yote unayavyu mpaka wanaisha wote. Mbona unapata muda wa kupita Instagram pages mbalimbali, mbali na kujihusisha na mambo mengi yasiyokusaidia? Mbona unapata muda? Kwa nini kwenye maombi tu ndio unasema una muda? Na ndiyo maana Biblia imesema hivi tena kwa hiyo kila mtu mtaua akuombe wakati unapopatikana, yani kila unapopata nafasi ya kuomba omba. Kwa nini anasema hivi? Hakika maji makuu yafurikapo hayatamfikia yeye, wao. Wow, kwa hiyo, kwa nature, kwa kawaida maji makuu yanafurika ya kila mtu, kila mtu samwe ya samaau, maji makuu yatakufurikia tu. Lakini nimekuambia hii sentensi mara ngapi? So many times, mtu anayeomba na mtu asiyeomba ni watu wawili tofauti. Usijiingize kwenye kundi la watu ambao huusiki nao. Haleluya! mtu anayeomba na mtu asiyeomba ni watu wawili tofauti sana, hata kama wote kwa wakati huo wanapitia hali inayofanana. Anayeomba ni tofauti kabisa na asiyeomba, tofauti kwa sababu kuna reward tofauti. Yao inakuwa wapi? Kuna reward baada ya kuomba, kuna thawabu baada ya kuomba, kuna maelekezo, kuna kitu kinajengeka kwa mtu wako wa ndani. Listen to your inner man. Haleluya! This week listen to your inner man. Ukiona ndani yako usiende mahali, usiende ukiona ndani yako usisaini mkataba, usisaini, usije ukatapeliwa. Ukiona ndani yako kuna kataa kuanzisha biashara fulani, hata kama mazingira ya nje yanakuonyesha fanya, usifanye. We hujawahi kuona mtu ana kila kitu kasoro mudi tu ndani. Yani, I don't know, something within kinakataa. Mtu wa ndani, mtu wa ndani huwa anaugua na kusikitika kama mtu wa nje, kama ambavyo kinaweza kikatokea kitu kwa nje ukariakti Uka Mindi, ndivyo hivyo ilivyo mtu wa ndani. Hujawai kujisikia like unataka kama kulia au huzuni na huna sababu? Kila ukiangalia mbona chakula nacho, mbona bebi jamani, huyu hapa hata leo hajazurula, mbona si mzuri nao, kwa nini huku ndani kwangu kunanipa signal za tofauti? Kwa hiyo msikilize mtu wako wa ndani. Hiyo ndiyo thawabu ya mtu anayeomba. Mtu anayeomba unamuaktivate your inner man kila unapoomba. Ndio maana maandiko yanatuambia hapa imempasa kila mtu mtaua taua. Nimesema mtu mwenye haki mtakatifu, okay, kwa lugha yako basi, mlokole. Mm, mtu anayemwamini Mungu ni mtaua. Imempasa huyu mtu aombe mambo kwenye ulimwengu walio jamani. Mungu wa Mungu sio mwizi, Mungu sio roba, hawezi kuletea vitu ambavyo huvihitaji. Ndugu yangu, we hapo ulipo, unaweza ukampa mtu kitu ambacho atake. Na ndiyo maana crisis nyingi tulizo nazo na sisi kwa watu wengine tuliopishana nao tuliwapa vitu ambavyo hawavihitaji. Subiri mpaka watu wa kuombe. Ni utaratibu wa kawaida hata mimi tu. Mimi hapa nikimwona mtu ana uhitaji, mara chache au haiwezekani kabisa nikamsaidia automatic, kwa sababu unaweza ukajichanganya. Watu wanayo mahitaji ndani ya mioyo yao, kwa hiyo mtu akikwambia hivi, naomba unisaidie kodi, ni tofauti na mtu akiwa amenyamaza tu afu kamwambia, mmm, naona kama nikupe kodi. ah -ah, ndivyo ilivyo kwa Mungu wetu. Kwa nini anatuwamasi, anatuhamasisha sana sana sana tuombe, kwa sababu haiwezekani tukapata bila kuomba. Ah, kwani pumzi tumeomba? Hiyo ni poshen ya wema na wabaya, hiyo ni portion ya warefu na wafupi. Kesho asubuhi, wa baada ya muda kidogo, hapa kutakucha, wote tutaliona jua, ni portion ya wote. Kwahio usijiingize wewe, mwana wa Mungu liye special, kwenye portion ambayo hata majambazi na vibaka wanapata. Nazungumzia yale mambo ambayo you must pray about it. Biblia inasema hivi, Zaburi ya 32 mstari wa sita: kwa hiyo kila mtu mtaua akuombe wakati unapopatikana akaweka nukta kwa nini akasema hivi? Hakika maji makuu yafurikapo. Maana yake hivi, hata mwombaji ana maji makuu huwa anamfurikia vilevile. Usifikiri kwa kuwa tunaomba maji hayafuriki, yanafurika vizuri sana, ila yakishafurika tu tunakutana na mstari wa nane pale chini unasema hivi <mimu> kwanza, kabla mstari wa nane, tunakuta mstari wa saba. Ukishaomba tu maandiko yanasema hivi, ndiwe sitara yangu utanihifadhi na mateso ha. Kwa hiyo hata aliyeomba pia ana mateso, lakini katikati ya mateso anapata hifadhi. Mstari wa, wa nane, maandiko yanasema hivi nitakufundisha na kukuonyesha njia utakayoiendea. Kwa hiyo kufundishwa na kuelekezwa njia utakayoiendea inategemea umefanya mstari wa sita au ujafanya, maombi umeomba au ujaomba. Wiki hii katika jina la Yesu Mungu atusaidie tusikosee Amen. Wiki hii katika jina la Yesu Mungu atusaidie kwenye kila tutakaloliamua tusikosee Amen. Haleluya, tusikosee kwenye biashara zetu Amen tusikosee kwenye kazi zetu, tusikosee kwenye malezi ya watoto, tusikosee kwenye kila maamuzi tutakayoyafanya katika jina la Yesu. Kila utakachokifanya wiki hii usikosee. Amen, haleluya. Kila utakachokifanya wiki hii usikosee, katika jina la Yesu. Usije ukatoka mji wenye mkate kufuata mji wenye mauti, katika jina la Yesu hatua zako zikaongozwe na Bwana, biashara zako zikaongozwe na Bwana, Kazi zako zikaongozwe na Bwana, kila utakachokifanya kikaongozwe na Bwana katika jina la Yesu. Amen. Nitakufundisha mahali popote wiki hii utakapohitaji mwalimu, Roho Mtakatifu akakufundisha. Amen. Mahali popote utakapohitaji mtu wa kukufundisha na kukuelekeza juu ya jambo fulani, Roho Mtakatifu akakufundishe katika jina la Yesu Amen. Na kukuonyesha njia unayoipasa kuiendea kila njia ambayo hutakiwi kupita wiki usipite, katika jina la Yesu Amen. Kila kazi ambayo hutakiwi kuifanya wiki usiifanye, katika jina la Yesu Amen. Kila biashara ambayo utatakiwa usiifanye na usiifanye wiki, katika jina la Yesu Amen. Usifanye jambo lolote ukakosea, kwa jina la Yesu Amen. Wiki hii Mungu akuhifadhi, katika jina la Yesu, aihifadhi kazi yako ahifadhi biashara yako Amen. Sema amina, mtu wa Mungu. Ahifadhi kazi yako, ahifadhi biashara yako, ahifadhi watoto wako, ahifadhi uhai wako, ahifadhi ndugu zako, ahifadhi wazazi wako, ahifadhi afya yako Amen. katika jina la Yesu Amen. Zaburi ya 32 mstari wa 8. nitakufundisha na kukuonyesha njia utakayoiendea nitakushauri Baba, katika jina la Yesu. Wiki hii ukatushauri wiki hii ukatushauri juu ya kazi zetu na biashara zetu, ukatushauri, ukatushauri Bwana, tusiinuke na kufanya jambo lolote ambalo hujatushauri tusaidie, tusaidie katika jina la Yesu. Tushauri, tushauri nini tuseme na nini tusiseme, katika jina la Yesu wiki hii ukawe ndiwe ushauri wa ajabu. Ukatushauri baba, kabla hatujatoka kwenda kutafuta riziki za kila siku. Baba ukatushauri, ukatushauri katika jina la Yesu. Tusije tukafanya jambo lolote ambalo Baba hujatushauri. Ukatushauri, ukatushauri, ukatushauri juu ya kazi za kufanya, ukatushauri juu ya biashara za kufanya, ukatushauri juu ya maisha yetu, juu ya ndoa, juu ya mahusiano. Tusifanye jambo lolote. Tusifanye kitu chochote Baba bila ushauri kutoka kwako. Katika jina la Yesu. Katika jina la Yesu. Katika jina la Yesu. Yesu. Yesu. Ukatushauri. Jicho lako litutazame. Tusije tukaingia kwenye mashimo. Tusije tukaingia madeni sisi tukaingia kwenye mtego tuka kati ka jina la Yesu. hicho lako baba lituangalie kwenye kazi zetu, lituangalie kwenye biashara zetu, lituangalie kwenye kazi zetu lituangalie etere boshanda mandera vasaeaaaasanda deribosakaraasatraasaandraasaitura aa njia inayopaswa kuendea katika jina la Yesu, nisije nikatoka kwa uharibifu wangu mwenyewe. ere bozira mande mantora basata na la tora masaika ya konda rabasete ere bozira masota mando rabasaka katika jina la Yesu. Leo ni shauri, jicho lako likitazama, kwa jina la Yesu, kwa jina la Yesu. mara basora mande ekere bozira masata la tora basora mande ere bozira masota ya rama sota, haraba, shana, rama Aleluya. Bwana asifiwe. Hakuna namna mtu wa Mungu pambana na uchovu wakati wa maombi. Hakikisha jitengeneze mazingira rafiki. Ndivyo unavyopigana vita zako. Hakuna option na do you know, kadri mle unavyozidi kwenda <coughs> Biblia inasema hivi, ukizimia siku ya tabu, nguvu zako ni chache. Kadri umri unavyozidi kwenda, ndivyo nguvu zinavyozidi kupungua. Kuna mambo yanaleta maana sana ukiyafanya mapema. Bwana asifiwe! Bwana asifiwe sana. Amen. Kuna mambo yanaleta maana ukiyafanya mapema Miaka miwili, mitatu, mitano, kumi kutokea sasa, utajishukuru endapo programu hizi unazichukua kwa, kwa useriaus. Haleluya! ndugu zako, familia yako, wazazi wako, wanakutegemea kuliko wanavyofikiria. Nikiongea vizuri, nitasema hivi, wanategemea maombi yako, maana hela ulionao haitoshi. We unajua, huwezi kugawana na familia nzima hiyo pesa, haiwezekani. Wewe mwenyewe tu haikutoshi na kwa kuwa familia inakutegemea, the only thing unaweza kuwapa at least prayer. Kwa hiyo kwa masaya machache ambayo tunakuwa tunaomba, my dear be serious, huna muda mwingine. Mimi na wewe tunajua kama tu mimi naomba pamoja na wewe hapa na umechoka hivi kuomba peke yako, so jitengenezee mwenyewe mazingira rafiki ya kuomba. Life is too much personal. Kitabu cha Rutu tumesoma, sura ya kwanza mstari wa tano tumemaliza tuingie mstari wa sita. Ndipo alipoondoka amekwisha fiwa. Sasa mama wa watu amefiwa, mume amefiwa, watoto mbaya zaidi, amefiwa ugenini. Na mm, ndio maana tumeomba leo tukasema, Bwana Yesu tusaidie, tunaanza wiki hii mpya, rehema zako ziende pamoja na sisi, tusije tukafanya maamuzi kwa ajili ya mauti yetu wenyewe. Elimeleki, wakati anatoka na mkewe Naomi na watoto wake, laiti wangejua wanaenda kufa baba asingebeba familia yake. Niamini mimi, hakuna mzazi ambaye anajua mbele kuna mauti akabeba watoto, haiwezekani. Tena wakati mwingine, kama ataona mbele kuna shida, atasema hivi, afadhali niache watoto nyumbani. Lakini baba watu walijua ni shwari kuu, kwa hiyo akasema, ngoja nibebe mke, kama haikutosha ngoja nibebe na watoto. Mstari wa sita ndipo alipoondoka yeye na wakweze, ili kurudi nchi ya Moabu wote. Ni aibu ya aina gani? Uliondoka hapa na mume, uliondoka hapa na watoto wa kiume, tumesikia huko ulikoenda. Na mimi huwa nakwambia habari zako huwa zinasikika. Maadui zetu wana tabia ya kutufuatilia yani, kaamka usiku huu anasubiri nijikwae kwenye sentesi akate kipande apeleke kwenye peji yake na followers watatu ajibusti. Kwa hiyo adui zako wanakuangalia, wanakufuatilia, wanamwangalia Naomi, wanajua kabisa katoka Yerusalemu Bethlehemu ya Yuda kaenda Moabu kwa ajili ya chakula, na tumesikia kule kafiwa na mume na watoto. Ni aibu kiasi gani! Umetoka kwa lazima tujue pia, mama watu alijitahidi sana hata kurudi nyumbani, maana umetoka na familia ghafla binivu, unarudi peke yako hapa. Amechukua na wakweze, yani wale wake wa watoto wake, hmm. Anarudi nao nyumbani. Ndipo alipoondoka yeye na wakweze ili kurudi kutoka nchi ya Moabu maana huko katika nchi ya Moabu amesikia ya kwamba Bwana amewajilia watu wake na kuwapa chakula. Wow. Wow. kwa nini unaondoka mji ambao baada ya muda kidogo Mungu atarudi atawapa hitaji lilokuwa hamna kwa wakati huo? Usifanye haraka, haleluya, usifanye haraka, haleluya, usifanye haraka kuamua kitu. Ndio maana nimesema maombi yana affect decisions zetu tunazozifanya kila siku. Kuna wakati mwingine mazingira ya nje yanakuambia, amua hiki, kataa huu, ni ujinga huu, ni utumwa, kataa. Lakini kitu ndani yako kinakwambia mm -mm, hii kazi nafanya, hii shughuli nafanya, obey. Msikilize mtu wa ndani kuliko unavyomsikiliza mtu wa nje. Lakini mtu wa ndani aongei kama ana njaa mtu wa ndani haongei kama ameshiba mlishe mtu wa ndani neno la mungu haleluya mm -hmm. mlishe mtu wa ndani maombi kwa kadri ambavyo unaomba ndivyo unamlisha mtu wa ndani kuna mahali maandiko yanasema hivi anenaye kwa lugha anaijenga nafsi yake wao kwa hiyo nafsi inatakiwa kujengwa ni kama mtu anavyojenga nyumba. Bwana asifiwe sana Amen. Kuna msingi, unaweka matofali, unapandisha boma. Boma likishapanda kuna juu pale kuna nini? Kwa hiyo mtu bibi anasema hivi, anenaye kwa lugha anaijenga nafsi yake. Kwa hiyo mtu anayenena kwa lugha, na nimekuambia mwanzoni, maamuzi yote, utashi, hisia zote tunazikuta kwenye nafsi. Kwa hiyo unavyonena kwa lugha una afekti kiwango chako cha reaction kutoka kwenye nafsi. Haleluya, Bwana asifiwe sana. Anenaye kwa lugha, maandiko anasema anaijenga, anaijenga nafsi yake, anaijenga. Maanake ni tofali baada ya tofali, anaijenga, maanake anaiimarisha, palipopinda kidogo anaweka simenti, panakaa vizuri. Kwa hiyo mtu yoyote ambaye ananena kwa lugha, kabla ule mneno kama ni Kiswahili kizuri, ule mneno wa lugha ule haujaafekti roho yake, haujaafekti sijui biashara zake, haujaafekti kazi na ndoa yake. Kunena kwa lugha kuna afeti nafsi ya mtu, ambayo kwenye nafsi sasa ndio kuna maamuzi: ni muoe nani nisiolewe na nani ni muoe nani nisimwoe nani nifanye kazi gani nijiajiri au niajiriwe. Ni vita sio ya kwenye moyo tena, sio vita ya kwenye mwili, ni vita ya kwenye nafsi ambayo maandiko yanasema hivi, anenaye kwa lugha sasa anaijenga nafsi yake. Kwa hiyo mtu anayenena kwa lugha tunakubaliana, nafsi yake inawaza tofauti na mtu ambaye haneni kwa lugha. Ndio maana nasema hivi usijiingize kwenye kundi la watu ambao hawaombi. Usiseme hivi kwa kuwa mimi ninapita fulani, kwa kuwa na mimi nimevaa kama fulani, kwa kuwa nywele zangu pia zipo kama fulani, tunafanana. Hamfanani. Tiwa moyo asubuhi ya leo mtu wa Mungu, hamfanani. Aliyelala saa hizi na anayeomba ni watu wawili tofauti sana, wanasikia vitu viwili sana vitu viwili tofauti, wanaenda njia mbili tofauti. Wote ni vijana, kuna mmoja anakunywa pombe, mwingine hanywi. Kwa hiyo tukiwa wote vijana, tukiwa wote tumevaa magauni, tukiwa wote tumevaa suruali mm -hmm. tofauti yetu sisi ni kwenye maamuzi, na nikwambie mtu wa Mungu, maamuzi yanakaa kwenye nafsi. Roho ni kwa ajili ya mambo ya rohoni, yaache huko. Mwili mwili ni recipient, amekaa hivi anasubiria kati ya nafsi na roho, nani ana nguvu, aniletee taarifa. Nao maandiko yanasema hivi, anenaye kwa lugha anaijenga nafsi yake anaiimarisha nafsi yake. Kwa hiyo tunakubaliana, mtu anayenena kwa lugha ana afekti yanayoendelea kwenye nafsi. Nafsi na nini? Nafsi ina utashi. Nafsi na nini? Nafsi ina hisia. Nafsi zaidi ya vitu vyote, nafsi ina maamuzi. Nifanye kazi gani? Niajiriwe au nijiajiri? Mkopo huu nichukue au nisichukue? Ni mchakato wa kwenye nafsi. Kwa hiyo kama umemaliza kunena kwa lugha, unalolisikia lifanye, lifanye, uko sahihi kabisa, kwa sababu umetoka kumsikiliza Mungu. sawa sawa, na, na, na Zaburi sura ya 32 mstari wa sita anasema tena, inampasa mtu mtaua akuombe, sio akijisikia sio akiwa na mudi, akuombe wakati unapopatikana, ili maji makuu yakifurika hmm, yeye yasimfurikie. Yeah, yes, kwa hiyo maji makuu yanafurika pande zote, lakini <coughs> wote mbele yetu kunakuwa kuna decision. Decision za ku make kila siku, niende kazini au nilale, niamke au nifungue ili duka leo au nisifungue, au nijidai na umwa, niende kazini au nisiende, au niugue, maana kuna mwingine anajiuguza au nifiwe Anawaza nasema, um, naandika barua ofisini, nimefiwa na bibi. Anamuua pale bibi yake, anaandika naomba ruhusa siku tatu, naenda Biaramulo kumzika bibi. Nafsi imeamua. Kwa hiyo tunakubaliana kwamba kama kunena kwa lugha kuna affect nafsi, maana yake maombi yana affect decisions. Haleluya! maana yake maombi yana affect maamuzi ya kila siku unayoyafanya kila siku. Na maisha ni nini? Maisha ni maamuzi wewe ndio unaamua, huyu mwanamke naoa au sioe, nampiga au namrudisha kwao, hii kazi nafanya au siifanyi. Bwana asifiwe. mm-hmm. Kwa hiyo lazima tujiulize mimi na wewe, nafsi za maamuzi. Wakati mke na mume wanatoka nchi yenye mikate ambao, kwa wakati huo mikate imepungua, kuna uhitaji kidogo wa njaa, wakaenda Moabu, lazima tujiulize waliomba au waliondoka tu? Biblia inasema ndipo alipoondoka yeye, kitabu cha Rutu sura ya kwanza mstari wa sita Ndipo alipoondoka yeye na wakweze ili kurudi kutoka nchi ya Moabu, maana huko katika nchi ya Moabu amesikia kwamba Bwana amewajilia watu wake na kuwapa chakula. Imagine unaondoka unaenda mji ambao unazika mume na watoto, baada ya muda kidogo ulikoondoka kuna chakula, wenzako umewaacha kule na uliacha watu kana kwamba njia itakuwa peke yako. Basi akatoka pale alipokuwako na wakweze wawili pamoja naye, wakashika njia ili kurudi katika nchi ya Yuda. Hivi ni aibu kiasi gani, watu wanakuona kwamba wewe ni mroho? Kama ni lugha nzuri, ulitoka hapa kwa sababu ya chakula, umeenda kule, umezika, umerudi tena. Baba atuepushe na aibu wiki hii katika jina la Yesu, amen. Kila jambo litakayotupelekea turudi mikono na macho chini, Baba atuepushe katika jina la Yesu. <coughs> Kila maamuzi tutakayoyachukua wiki hii, Baba, katika jina la Yesu Utuepushe na maamuzi ya aibu katika jina la Yesu, tusije tukaanza kazi kwa ajili ya aibu zetu wenyewe Amen. Baba utusaidie kwenye kila maamuzi tutakayoyafanya sisi, na waume na wake zetu na watoto wetu, kwa niaba ya kazi na biashara zetu, baba utusaidie katika jina la Yesu Amen. tusije tukarudi vichwa vyetu vina aibu Amen. Haleluya. Amen. Mstari wa nane, kisha Naomi akawaambia wakweze wawili, nendeni sasa, mkarejee kila mmoja nyumbani kwa mamaye. <laughs> mama ameona apunguze mzigo, anawaambia hivi, mm -mm. naona sasa, kila mtu arudi kwake. Palipo nishangaza kwa mara ya kwanza anasema hivi, Bwana nawatendee mema. Bwana, nendeni sasa, mkarejee kila mmoja nyumbani kwa mamaye. Bwana nawatendee mema ninyi kama ninyi mlivyomtendea, mlivyowatendea mema hao waliofariki, na mimi pia. Akaendelea mbele mama kugawa baraka, akasema hivi: Bwana na wajalie kuona raha kila mmoja nyumbani kwa mumewe. Kwa hiyo mama, Bwana alikuwa anamjua kabla hajaondoka uh, Bethlehemu ya Yuda. Bwana alikuwa anamjua, anaondoka na mme wake Moabu, Bwana anamjua Baba katika jina la Yesu atusaidie tusije tukamkumbuka Mungu mwishoni kabisa, wakati mambo yamekwisha haribika. Haleluya! Baba katika jina la Yesu tunaomba kwa ajili ya wiki hii, ukatusaidie shanda rakonta ra mashonta ra masete lato ra basaka ra mashota hindu ra basaka ra mashonda ra basete kanda rabasika, Haleluya. Haleluya. Baba, katika jina la Yesu Bwana Yesu, ninakushukuru kwa ajili ya ndugu zangu hawa wa kike na wa kiume, kuanzia mdogo sana mpaka mkubwa ambaye ameshiriki maombi haya Amen. Jina lako Baba libarikiwe, kwa kuwa mtu hatoishi kwa mkate tu, bali kwa kila neno linalotoka kwenye kinywa chako Baba. Ukatusaidie wiki hii tusikosee Amen. Amen. Baba ukatusaidia wiki hii tusikosee. Haleluya, utusaidie, jicho lako likatuangalie, ukatushauri, ukatufundisha, ukatuelekeze Amen. njia tunayotakiwa kupita katika jina la Yesu tusijikwae tusijikwae kwenye Amen. Maamuzi yoyote tutakayo yafanya Baba, utusaidie tusijikwae katika jina la Yesu Amen. Maamuzi ya kazi zetu, maamuzi ya biashara zetu Yes. Maamuzi ya ndoa zetu Yes. Maamuzi ya miradi yetu Yes. Maamuzi juu ya afya zetu Yes. Katika jina la Yesu tusiende njia yoyote kwa ajili ya uharibifu wenyewe haleluya. Tusiende njia yoyote kwa ajili ya uharibifu wetu wenyewe Amen. Baba ukatulinde na yule mwovu asija akatuelekeza njia ya uharibifu. Tuzilinde kazi zetu Amen. Ulinde biashara zetu Amen. Ulinde ndoa zetu Amen. Ulinde wake zetu Amen. Ulinde waume zetu Amen. Ulinde watoto wetu Amen. Ulinde biashara zetu Amen. Ulinde shule zetu Amen. Ulinde shule zetu Amen. Baba ulinde afya zetu Amen. Katika jina la Yesu Amen. Baba ninawaombea ndugu zangu kila tutakachokifanya wiki hii mm, tukafanikiwe. Amen. tunakataa kubahatisha Amen. tunakataa kwenda kama watu wasioona Amen. tunakataa kupapasa papasa Amen. kila tutakachokishika tutakishika na kitafanikiwa Amen. kila tutakachokifanya tutakifanya na kitafanikiwa Amen. kila biashara tutakaoifanya tutaifanya na itafanikiwa Amen. kila mkataba ambao tutasaini wiki hii tutausaini na tutafanikiwa. Hakuna chochote tutakachokifanya kwa ajili ya uharibifu Amen. baba uto na yule mwovu. Amen. Wiki hii katika jina la Yesu, utuokoe na yule mwovu, utuepushe na majaribu katika jina la Yesu. Amen. Baba, neema yako. Amen. Neema yako ikatutunze, neema yako ikatuhifadhi siku hii ya leo Jumatatu. Yes. Ukatutunze. Amen. Jumanne ukatutunze, Jumatano ukatutunze. Amen. Alhamisi ukatutunze, Ijumaa ukatuhifadhi, Jumamosi na Jumapili Baba ukatutunze, tukae wiki hii katika kushinda na kufanikiwa. Amen. Amen. Tu sikosee tusikosee Baba, kila tutakapotaka kutoa mguu kutoka Bethlehem. Amen. Na kwenda Moabu, ili tufe Baba, ukatuzuia kila tutakapotaka kutoka kutoka Bethlehemu, nchi iliyojaa mikate tuelekee Moabu kwa ajili ya tamaa na kushindwa kuvumilia. Baba ukatuzuie kila njia inayotupelekea kwenye uharibifu tusipite. Amen. Kila njia inayotupelekea kwenye mauti tusipite. Amen. Kila njia inayoelekea kwenye umaskini tusipite. Amen. Kila njia inayotupelekea kwenye madeni tusipite. Amen. Kila njia inayotupelekea kwenye uharibifu tusipite. Amen. Kila njia inayotupelekea kwenye, kwenye magonjwa tusipite. Amen. Kila njia inayotupelekea kwenye maradhi tusipite. Amen. Kila njia itakayotupelekea kwenye magomvi tusipite Amen. Kila njia ita, itakayotupelekea kwenye fedheha na aibu tusipite katika jina la, kati la Yesu. Izuie miguu yetu kwenda kwenye uharibifu, izuie miguu yetu kwenda kwenye uharibifu katika jina la Yesu. Izuie mikono yetu kufanya biashara za hasara, zuia akili zetu na hisia zetu kuingia kwenye mahusiano ya aibu Amen. Baba utulinde na fedheha na aibu katika jina Yesu. Kila mitego Yes. iliyotegwa mbele yetu ili tuangukie kwenye aibu, yes. Baba tumenasuka kutoka hapa katika jina la Yesu. Kila mitego mbele yetu yes, iliyo imetegwa ambayo ilikuwa imetegwa wiki hii yes, itakayotupelekea kwenye aibu na fedhea, mm. katika jina la Yesu tumenasuka kwenye mitego yao katika jina la Yesu. Amen. wiki hii Bwana wewe ndio mchungaji wetu. Hatutapungukiwa na kitu. Hatutapungukiwa na maji. Hatutapungukiwa na chakula. Hatutapungukiwa na fedha. Hatutapungukiwa na amani. Hatutapungukiwa na mali katika jina la Yesu. Amen. Amen. Amen. Amen. Amen. Neema yako ikawe nyingi kwa ajili ya ndugu zangu hawa wa kike na wa kiume. Kila watakachoshika kikafanikiwe. Kila vita watakaopigana wiki hii wakashinde. Amen. Kila mtihani watakaofanya wiki hii wakashinde. Amen. Kila jaribu watakaloingia wiki hii wakashinde. Hakutakuwa na hasara wala kurudi nyuma. Hakutakuwa na kushindwa wala umaskini. Hakutakuwa na fedheha wala aibu. Hakutakuwa na kuugua wala kuuguza katika jina la Yesu. Amen. Haleluya. Amen. Haleluya. Amen. Wow, haleluya. Mungu atakapokupa nafasi, pata muda endelea soma kitabu hiki. Mimi na wewe tutaonana tena siku ya kesho saa tisa kamili usiku. Bwana asifiwe sana. Amen. Watu wa Mungu, tunayo retreat yetu ya maombi. Naomba nitoe maelezo mafupi lakini ya kueleweka, maana baadhi ya watu bado hawajaelewa. Tunakwenda Morogoro kwa siku tatu kwa ajili ya maombi mlimani, kwenye mlima wetu wa maombi, na kwa sababu ya mazingira ya mlima na rasilimali tutakazozihitaji pale, maana tutalala takriban siku tatu tutaoga tutakula, tutapumzika, tutaomba. Kwa hiyo tunazo gharama ambazo tutaingia. Pia tuna wenzetu ambao tutakusanyika nao kwenye mabasi kwa ajili ya usafiri kutoka uh, hapa Dar es Salaam mpaka Morogoro. Gharama ni shilingi laki mbili kwa mtu mmoja katika hizo siku zote tatu. Bwana asifiwe. Hatutakuwa na watendakazi kwa hiyo usiseme hivi, mimi nitakwenda kama Asha, ntajitolea kubeba walemavu hakuna walemavu kule, nitajitolea kubeba wale watakaoshindwa kutembea. Tunayaweza mambo yote kwa hiyo, wote sisi tutakaopenda kwenda kwa hiari yetu ni shilingi laki mbili kwa mtu mmoja. Mwishoni mwa mwezi huu tutakwenda huko kwa ajili ya maombi na ibada za maombi. Mlimani zitakuwa hazipo live, kwa hiyo ni vizuri tukakusanyika tukaenda wote ambao Mungu atatupa nafasi. Bwana asifiwe. Namba na unazoziona hapo Natumaini watu wa Mungu wamekuwekea namba hapo. Hizo namba unazoziona hapo zina majukumu kadha wa kadha, lakini moja ya majukumu hayo ni kupiga. Unaweza ukapiga kwa ajili ya kujiandikisha, na usiseme hivi, shalom, naweka booking nitalipia mwisho. Ah, ah, watu wanaotaka kwenda ni wengi, lakini pia tuna limit. Watu wanatakiwa kuenda wachache tu, na nimekuambia ni milimani. Kwa hiyo hata watu ambao tunawakuta kule wanaotusaidia wako wachache, kwa hiyo tunalazimika kuwa wachache. Kwa hiyo lipia mapema kwenye namba hizo, piga simu, wasiliana na, na, na, na watu wa Mungu, tuko hapa, tutapokea simu yako. Lipia ukisha lipia tutakuweka kwenye grup. Kila aliyelipia yupo kwenye grupu linaloenda mlimani. Haleluya, naamini umenielewa kabisa. Jambo la pili ni sadaka. Tumekuwa na wakati mzuri sana leo na Mungu hakika atatuonekania, wiki hatutakosea hatutakosea kabisa Amen. Watoto wetu waume na wake zetu wanatuangalia kama mfano kama watu wa kutegemewa, kwa hiyo hatutakosea kwa, hatu kwa niaba yetu sisi wenyewe na kwa niaba ya watoto wetu, kila kitu kitaenda vizuri. Kwa hiyo toa sadaka yako mtu wa Mungu, mwambie Mungu, hii ni sadaka yangu wiki hii nisikosee, nisaidie, nisije nikaingia kwenye mkataba kumbe na uchukua umaskini na uingiza nyumbani, nisije nika, nikataka kuolewa au kuoa nikamchukua mwanaume huyu au mwanamke huyu, kwa ajili ya uharibifu wangu mwenyewe. Nisaidie, Bwana Yesu. Natoa sadaka hii, wiki hii ikawe nyepesi. Bwana asifiwe sana zaidi ya yote. Namba hizo zinakusaidia ku request vitabu. Mtumishi wa Mungu Pasta Toni ameandika vitabu kadha wa kadha. Leo nitakuonesha vichache tu, na kama utapenda kupata mojawapo ya vitabu hivi, tafadhali namba hizo zikusaidia Sisi tunafanya kazi masaa ishirini na nne, muda huu tutakaopiga simu na kuhitaji kitabu basi, watu wa Mungu tutakuhudumia. Mwongozo wa maombi ya kufungua mwaka na baraka za kila mwezi. Huu ni mwezi wa sita, na tumeukata mwaka wetu nusu Probabli huna hichi kitabu, mtu wa Mungu, kichukue, kitakusaidia. Utasoma baraka za Januari, baraka za Februari mpaka utafika angalau mwezi wa sita. Then mwezi wa sita kuendelea mbele, Mungu atakusaidia. Kwa hiyo muongozo wa maombi ya kufungua mwaka na baraka za kila mwezi ni kitabu kizuri. Jitahidi uwe nacho. Vitabu vyote vya pasta ni shilingi elfu kumi wakala wetu yoyote wa ndani na nje ya nchi akikwambia bei ni zaidi ya elfu kumi umependa tuwe mwenyewe kusapoti Injili, na ni wazo zuri, lakini vitabu vyote vinauzwa elfu kumi kimoja. Science and Token uh, ishara na vitendo vya imani vyenye uh, kuzalisha matokeo aha, Matters of Blood mambo ya usiyo damu laana pamoja na baraka za familia. Dealing with addiction, kitabu ambacho tunaendelea nacho kwa sasa kwenye kipindi chetu cha mission 46 siku ya Jumanne na Jumatano. Jipatia hichi kitabu one of the very best. Hata mi nilikwambia, nilikuwa sijakisoma hichi kitabu kwa sababu nilihisi au nilikuwa naona ni kwa ajili tu ya watu wa you know, walevi wanaosumbuliwa na addictions mbalimbali mbali, lakini baada ya kusoma nikajua, mm, sio addiction, watu hawana addiction, watu hawajapendwa People are not loved. Kwa hiyo katikati ya kujitafutiza viupendo, anaona au nivute sigara au nivute bangi au ninywe pombe au nijipendekeze au niwe na wanawake wengi au niwe na wanaume wengi. Kila unapomwona mtu ana ana tabia zifananazo na hizo, ndani yake kuna shimo, kuna hole, kuna loneliness, kuna upweke. Kwa hiyo anachukua vile vitu, anajijaza moyoni akitegemea vitampa furaha na amani then Suddenly anajikuta yuko kwenye addiction. Tunafanyaje kutokea hapo? Jipatie hichi kitabu Christians in the business world wa Kristo katika ulimwengu wa biashara. Kila mtu ni mfanyabiashara. Amna, um, mimi nimeajiriwa. Hata wewe uliajiriwa, unauza skills zako, ujuzi wako. Nifanyaje sasa? Mimi nimeajiriwa. Nifanyaje? Hata niweze kufanya biashara. Mwingine anamtaji na kila kitu lakini hajui hata biashara gani ya kufanya. Jipatie hichi kitabu ndugu yangu, ni kizuri sana na kitakusaidia. Cha mwisho kwa leo, mtumbali ndugu yangu wa karibu sana. Silaha za vita vyetu. Huwezi kuishi bila kupigana. Hata hapa tukuwa tunapigana, tukuwa tunapigana na kesho yetu mbovu isiyo na matumaini, tunaiatak tunaipiga kwao. Kama kuna chochote ambacho kilikuwa kimeandaliwa wiki hii cha kutusogeza tofauti na tunapotakiwa kwenda, tumerudi. Ingawa tunaenenda katika mwili, hatufanyi sisi vita vyetu kwa jinsi ya mwili, kwa kuwa silaha za vita vyetu wao. Kumbe tupo kwenye vita. Jipatie hichi kitabu, ni shilingi elfu kumi tu, na Mungu atakusaidia. Bwana Yesu, nakushukuru kwa ajili ya neema yako ambayo umenipa ya kuwahudumia watoto wako, ukawabariki kwa mema mengi, vingi vya rohoni, ukawajaze mema mengi ya mwilini, ukawape, usiwapungukie. Wanaohitaji chakula uwape wanaohitaji mavazi uwape, wanaohitaji amani na furaha uwape, wanaohitaji kuoa na kuolewa uwabariki, na hivyo wanaohitaji mitaji ya biashara wape, kodi za nyumba na ada za watoto, Baba, uwabariki. Wanaohitaji tu amani, furaha na kicheko, Baba, ukawape. Wiki hii ikawe ni wiki iliyojaa mema mengi katika jina la Yesu, ukawashindie vita zao za sirini na vita zao za wazi katika jina la Yesu, amen. Asante kwa kuwa pamoja na mimi kuanzia mwanzo mpaka mwisho wa ibada hii. Usiache kuomba, usiache kumtafuta Mungu. Na kama umebarikiwa na maneno haya, unaweza kutoa sadaka yako kupitia namba zifuatazo 0659687569, au 0753085789. Shalom.