Shalom, mpendwa wa Bwana, this is Mama PT na leo na kukaribisha tena kulisikiliza neno la Mungu. Biblia inasema maneno yangu ni roho na uzima. Neno hili lina uwezo wa kufufua tumaini na kuleta faraja moyoni. Huenda upo kwenye dhoruba au mawingu mazito, lakini kuna neno la Mungu lililo hai linaloweza kutuliza mawimbi na kukuletea amani. Leo karibu ili uweze kutoka kwenye addictions. Lazima uombe Haleluya, lazima uombe. Huna option nyingine Amen. Trust me, ndugu yangu nakupenda sana. ningekuwa na mbadala zaidi ya maombi ningekwambia, ningekwambia we ni mtu wangu kamzizi yaka. kunywa maji haya, ingia hapa, haiwezekani. Maandiko anasema mambo mengine hayawezekani, na mimi nimekwambia wakati wote iamini bibilia. Bibilia ikikwambia kitu hakiwezekani, amini maandiko. Anasema mambo mengine Ishu zingine haziwezekani isipokuwa kwa kufunga na kuomba. Mambo kama uraibu na addictions haiwezekani, haiwezekani ukatoka kwa counseling. Wewe ni shahidi, watu wangapi wamekukansel? Jana nilitoa mfano mmoja nikasema imajin, mm? Mtu ni medical doctor, ni daktari, anajua kabisa dalili, anajua kabisa ukifanya nini utaenda kwenye nini, yaani daktari, medical doctor amesoma kabisa, anajua kabisa ukifanya ngono zembe, yaani matendo ya kimwili ya ngono bila kutumia kinga, utapata maambukizi ya virusi vya ukimwi. Anajua kwa sababu yeye ni daktari, amesoma darasani. Anajua kabisa kuna mambo na matendo ukiyafanya unapata maambukizi, ukishiriki vitu vyenye ncha kali na mwathirika anajua. Yet daktari huyu ana wanawake wawili watatu wanne watano, na anafanya ngono zembe. Kwa hiyo, jana nikasema pia lazima tukubaliane mambo ya imani na mambo ya rohoni yapo juu, and then mambo ya logic and the reasoning yako chini, kwa sababu ukiangalia logic na reasoning unakataa, unasema mm -mm. Hapana, under normal circumstances, huyu daktari alitakiwa kujua kabisa haya mambo yatampelekea mahali pabaya, yete anafanya. Kwa hiyo manaake kuna extra force, kuna nguvu nyingine ya ziada inayomsaidia huyu mtu kufanya mambo asiyotakiwa kufanya. Bwana asifiwe sana. Kwa hiyo hatuna njia nyingine, maandiko anasema hulituma neno lake, mia moja na saba mstari wa ishirini, Zaburi, hulituma neno lake ili neno huwaponya Mm? Nalo huwatoa katika maangamizo yao. Kwa lazima ulipokee, lazima dawa unywe, hata kama dawa ikiwa chungu kiasi gani, kama unatakiwa unywe ili ikuponye, you have to. Una option? Hatuna option nyingine, uh, Luka sura ya tatu, uh, Yohana sura ya tatu mstari wa kumi na sita, kwa maana jinsi hii Mungu aliupenda ulimwengu hata akamtoa mwanawe pekee ili kila mtu amwaminie asipotee, bali awe na uzima wa milele. Tiba ya kwanza kabisa ni kumpokea Bwana Yesu kuwa Bwana na Mwokozi wa maisha yako, tiba ya kwanza kabisa. Haya mambo mengine ya kusoma neno <todumia> kusoma neno appetite, hamu, shauku, convictions, misukumo ya ndani ya kulisoma neno la Mungu haianzi automatic. Lazima kiwepo kitu ndani kinachovutia wewe kusoma neno. Lazima kiwepo kitu ndani kinachovutia wewe kufunga bila kulazimishwa. Lazima kiwepo kitu ndani yako kinachovutia wewe kuwa interested na kusoma neno kwa hiyo haianzi tu kwenye kusoma neno inaanzia kwenye yohana tatu kumi na sita lazima umpokee lazima umpokee yesu akae moyoni akishakaa rahisi kuviita vitu vinavyofanana na yeye maandiko yanasema hivi kwa maana jinsi hii mungu aliupenda ulimwengu baada ya kupenda ulimwengu akamtoa mtoto wake ili kila amwaminie ndiyo maana ya sala ya toba kila wakati unaposema hivi: Bwana Yesu, ninakupokea wewe leo hii, muda huu, dakika hii, uwe bwana na mokozi wa maisha yangu. Unisaidie Bwana, uingie ndani yangu, ufute uovu wangu, futa dhambi zangu. Namkataa shetani na kazi zake zote na mambo yake yote. Nakupokea wewe leo, ukawe bwana na mokozi wa maisha yangu. Unamkaribisha hmm? futa jina langu kwenye kitabu cha hukumu. Alafu Bwana, nakuomba katika jina la Yesu, uandike sasa jina langu kwenye kitabu cha uzima wa milele unamkaribisha anakaa. Kwa nini sometimes hujisikii? Probably hata you, you are not even a born again. Labda tunaongea mwenzetu, hujaokoka. Haleluya, Amen. Bwana asifiwe sana Amen. Kwa hiyo dawa ya kwanza kabisa ya mtu yoyote mwenye addiction, ndugu yangu popote pale ulipo, sema pamoja na mimi, Bwana Yesu Ninakupokea wewe, ingia leo kwenye mwili wangu na roho yangu, uwe Bwana na Mwokozi wa maisha yangu, unisafishe, uniondolee uovu wangu, uniondolee dhambi zangu, katika jina la Yesu ufute jina langu kwenye kitabu cha hukumu, liandike jina langu upya kwenye kitabu cha uzima wa milele katika jina la Yesu, amen. Sara, simple kabisa, mtu anakuwa amekwisha mpokea Yesu uh, uh, kwenye maisha yake, na hapo inakuwa initial stage, dawa ya kwanza kabisa. Maana huwezi kumwomba mtu akusaidia asiye kujua. Bwana asifiwe. Lakini jambo la pili ambalo nimelizungumza tangia jana ni kuelewa kwamba wakati mtu akishampokea Yesu kama hivyo, akawa bwana na mwokozi wa maisha yake, maandiko yanatuambia huu mwili huu ni hekalu la Roho Mtakatifu. Haleluya, Roho Mtakatifu. Haleluya, Roho Mtakatifu anakaa kwenye mwili huu. Na tukasema jana kwamba tunapoipanga nyumba, unapoingia kwenye nyumba ya mtu, namna ambavyo umekuta amepanga vitu vyake, unaelewa tukazungumza sana hapo. Nisingependa kurudia, lakini kwa kuwa hii kwa kuwa sasa miili yetu ni hekalu la Roho Mtakatifu, jua nini kinakaa wapi. Usiweke viatu washroom. Bwana asifiwe. Usiweke chakula chumbani, chumbani usiweke makochi na tv na watoto kuangalia katuni, alafu sebleni hapa usije ukaweka ndala na mazulia ya kufutia miguu. Kwa hiyo jua kila kitu kinakaa wapi kwenye mwili wa mwanadamu au ah, mwanadamu, nimekuwa nikisema mara nyingi, yuko na vitu vitatu. Mwanadamu ana roho, mwanadamu ana mwili, mwanadamu ana nafsi. Lazima ujue nini kinakaa wapi saa ngapi. Kwa nini? Ukikosea cha huku ukaweka huku, utakuwa kwenye shida. Kwa hiyo tukaona causative, kwa sababu wiki hizi zote nimekuwa nikisema hivi, huwezi kumpa mtu dawa ambaye hujui anaumwa nini. Wengi ambao tunaingia kwenye addictions ni kwa sababu mioyo yetu ipo wazi, loneliness. Mm? ukiwa kupitiliza na ukiwa ni kwambia, unatokea wapi, mtu wa Mungu? Sio kwa sababu mtu hana vitu vya nje, no. Hiyo jambo nimekuwa nikiliongea mara nyingi sana, vitu vya nje havileti utoshelevu. Nikisema vitu vya nje, maanake material things Ndoa, mume mke, havileti utoshelevu. Vingekuwa vinaleta utoshelevu, baada tu ya watu kuoa na kuolewa wangetulia. Wengine ndo wamekuwa wabaya zaidi kuliko hata kabla hawajaoa na kuolewa. Mwingine na miangaiko mingi sana baada ya kuolewa, mwingine na miangaiko mingi sana baada ya, ku, ya kuoa. Manake ndoa mke au mume havileti utoshelevu, na mtu yoyote ambaye hajatosheka au hana utoshelevu lazima ataangaika. Mwanadamu ana tabia ya kama hajaridhika, hatulii, na roho ya mwanadamu, nimesema jana, imeumbwa kutafuta tafuta mahali pa kuwaship, mahali pa kuabudu. Ndio maana akikosa hapa, ataenda hapa. Mtu yoyote asikudanganye kwamba haabudu. Mimi haya makanisa kwa kweli yamekuwa mengi sana siku hizi Niko makini, sio kweli. Ni vile tu, kwa sababu wewe unapoenda kanisani kwenu, au kwa sababu sayansi na teknolojia imesogea sana. Kwa hiyo sasa hivi ni rahisi kuposti unasali wapi, sasa hivi ni rahisi kuposti mchungaji wako ni nani kwa sababu ya maendeleo ya sayansi na teknolojia na ndiyo maana ndugu zako na marafiki zako na watu kadha wa kadha, wakati mwingine, wana uwezo wa kukuatak wa kukwambia hivi, ah, unasali ilo kanisa? Hmm. unasali kwa huyo mtumishi ndo? Hmm. mama mtumishi kavaa na jinzi? Hmm. Sijui, kwa sababu maendeleo ya sayansi na teknolojia yamekusogeza kwa hiyo vitu vya rohoni, vitu vya imani vinaonekana. Hata huyo ambaye anamsema mchungaji wako, hata huyo ambaye anamsema mchungaji wako ni kuambia mtu wa Mungu, kwa waganga anaenda na hakuagi, kwa kuwa hamposti mchungaji wake. Hmm, kama anaye kwa kuwa hamposti mganga wake. Kwa hiyo unahisi ya abudu Anakwambia mimi nasalia zangu tu nyumbani, au na kanisa langu loko tangia muda nimezaliwa, sio kwenye ni familia ya hivi familia hivi, na kanisa langu mwongo, ila ni vile tu kuna baadhi ya mambo ameyaficha. Kwa hiyo akifunga hirizi zake hujui. Hmm, hirizi zinakaa ndani huko kwenye vitu vya ndani ndani, kwa hiyo hujui, ila sio kweli, sio kweli kwamba hana anachokiabudu. Sio kweli, anaabudu mambo ambayo hawezi kukwambia. Hapa nazungumza addictions, kuna wengine hapa wako addicted kuingia kwenye nyumba za waganga wa kienyeji mpaka wanabakwa na waganga. Hawezi kusema. Hawezi kusema. Hawezi kusema. Lakini akikaa kazi tu kusema hm, ma mchungaji na bigi maki ndo, ndo, ndo, ndo injili mpya. Hamsemi mchungaji wake aliyembaka. Nani huyo huyo mganga wake aliyembaka. Hasemi. Hasemi. Hasemi eh? Dada mmoja akaniambia, nikaenda kwa mganga, mganga akasema ana dawa anataka kuinsert kuingiza nikamwambia, tulia, nihadithie taratibu, napenda stori kama hizo unasemaje? Akasema nimeenda kwa mganga, mganga akanipa dawa ya kuoga nikaoga, akanipa ya kunywa nikanywa, haikufanya kazi. Wewe mchungaji wako asipokuwa akikuombea, mambo yasipoenda vizuri, siku mbili tatu, anakusema makanisa ya uongo. Ndio maana mnapewa mafuta ya nini, maji ya, ya, ya nini nini cha upako, havisaidii yeye. Yeah, kanywa vingapi kwa mganga havijamsaidia. Akaambiwa njoo kuna bomba, nataka niliwekee dawa hmm, nilipake dawa bomba kwa juu, alafu nilichomeke dawa iingie. Na alienda. Kuna watu wananiangalia hapa, ni vile tu hawezi kucheka, maana hey, mtamjua. Lakini ameenda kwa mganga na mganga kamshughulikia yet hana alichokipata, lakini akituona tunakuja kanisani ana maoni. Makanisa amekuwa mengi kweli siku hizi. Muwe makini ndugu yangu, umetoka kwa mganga mpaka umebakwa mganga, amekushughulikia pande zote, kakukunja kama chapati, kakushughulikia kwelikweli, yet huna ulichokipata. Kwa hiyo kila mtu ana imani yake, protect your faith. Kile ambacho umeamua kukiamini kiamini mpaka mwisho kile ambacho umeamua kukisikiliza kisikilize mpaka mwisho. Ndugu zangu, naomba niwaulize swali, ni nani ambaye ana uwezo wa kumsema mganga wake? Ni nyie tu, huku ndo ambao mnapata ujasiri hata wa kumevaluate mchungaji gani kavaa na jinsi mchungaji gani amenyoa, mchungaji gani kavaa hiki. Nikwambie, nani ana uwezo wa kusema habari za mganga wake? Nani? Tena hata kwa mganga mbali, kuna dini nyingine unakuta uh, viongozi wao wanawake wanne watano hawawazungumzii, hawazungumzii kabisa, na wana matendo mengi ya kushangaza, hawasemi. Ila ni sisi tu, huko ndo wanatoa maoni. No, mtu wa Mungu when it comes to your faith, chora mstare. Mi ah, kuna mahali upiti kwenye mambo ambayo, haleluya, kwenye mambo ambayo nimekwisha yaamini kuna vitu uniambii hii ndiyo njia ndiyo kweli, ndiyo uzima. Hakuna solushen yoyote ndugu yangu nje ya neno la Mungu ni uongo. Amen, niamini mimi. Nakushauri uniamini, nakushauri kabisa, niamini. Kila solushen mtu anayokupa nje ya neno la Mungu ni uongo, ni uongo hata ikiwa ina dalili ya kweli, ni ya muda mfupi tu. Maandiko yanasema hivi, kwa maana jinsi hii Mungu aliupenda ulimwengu, aliupenda ulimwengu hata akamtoa mwanawe. Niamini mimi, Mungu anatujua sisi kuliko sisi tunavyojijua, kwa kuwa yeye ametuumba, kwa kuwa anatujua, anajua nini cha kutupa. Watu wote hapa duniani, niamini mimi, wanatafuta upendo tu Wanatafuta upendo tu, wanatafuta upendo tu, hata akiwa na gari. Hata kama ukimwona anapambana ili apate hela anunue gari, mwisho wa siku anunue gari, watu wamwone, ili wampende. Love with the greatest need in the world, ndiyo maana zawadi kubwa unaoweza ukawapa uwapendao ni kuwapenda zaidi. Bwana Yesu asifiwe. Na ndio maana zawadi kubwa unaoweza kuwapa ndugu zako, babako, mamako, mke wako, mme wako, marafiki zako, mchungaji wako, watu wako unaowajali, ni upendo. Love is the greatest need. Watu wote wanaoingia kwenye uraibu wote, ukiwapekua vizuri na kuwachunguza, hawapendwi, wamejihisi hawapendwi au wamejiona hawapendwi au sasa, wanadimandi kiwango cha upendo ambacho wanadamu wenzao wa hawawezi kuwapa. Tusogee mbele leo hapo. Na ndio maana Mungu akauangalia aka ulimwengu kwa kuwa alituumba sisi na anatujua, anajua nini cha kutupa kilicho bora. Lazima tukubaliane sisi kama wazazi, ukimwangalia mtoto wako hivi, unajua kwa sura hii na kilio hiki, ana njaa huyu kwa hiyo kwa wakati huo huwezi kumpa kitu ambacho akihitaji. Sisi tu wazazi tuna uwezo wa kuwasoma watoto wetu, then tukawapa mahitaji accordingly, sembuse Mungu. Kwa hiyo Mungu alipouangalia ulimwengu hakuwaza kuupa magari, hakuwaza kuupa nyumba, hakuwaza kuupa chochote. Maandiko yanasema hivi, kwa maana jinsi hii Mungu aliupenda ulimwengu. Amini Mungu anakupenda. Tiba ya pili hiyo, baada ya kumpokea Yesu kuwa Bwana na Mwokozi wa maisha yako. Ya pili, amini Mungu anakupenda. Amen. tuko pamoja Amen. amini Mungu anakupenda. Amini, amini, Mungu anakupenda. Mama mchungaji, nitaaminije? Soma maandiko. Mtu ni mkusanyiko wa maneno yake. Mimi ni nani? Mimi siyo jeans, mimi siyo nywele, mimi ni maneno yangu. Mimi ni maneno yangu. Kuna maneno ukiyasikia unajua huyu ni mamapitii huyu ni mama piti, lazima. Kwa hiyo Mungu ni nani? Mungu ni neno lake, amini. Sasa huwe utaaminije? Unaamini nini tena, kama sio maneno ya mtu aliyoyasema? Kwa maana jinsi hii Mungu aliupenda ulimwengu. Amini ndugu yangu, amini, Mungu anakupenda. Usipo amini kama Mungu anakupenda, kuna mahali utaenda kuutafuta upendo, utaukosa, utaishia kwenye addictions. Kila mwenye addiction leo anakubaliana na mimi, anakubaliana na mimi kwamba it started kwa yeye ku feel empty. Kuna kitu aliona hana kwenye moyo wake, kuna namna alikereka, kuna namna aliumizwa, kuna namna alishawishiwa na mtu mpaka akasogea kwenye drugs. Kuna kitu mtu anakitafuta. Niamini mimi, mtu mzima ambaye amesoma tu mpaka Form 4 tu, let's say umesoma tu mpaka form 4, utakubaliana na mimi unajua, madhara ya kusmoke. And a normal circumstance, katika hali ya kawaida, unajua madhara ya kuingiza moshi mh? kwenye mapafu yako, unajua lakini yet unavuta. Niamini mimi, kuna kitu kingine ndani yako kinakwambia hivi, vuta vuta vuta, its ok, kuna kitu utakipata. Huyu anayevuta niamini mimi, niamini ndugu yangu, anayevuta bangi, anayevuta sigara, sijui mambo ya shisha na mambo yanayofanana na, na hayo, kuna kitu anakitafuta. Moyo wake kuna mahali upo wazi. Tusipojua tunaumwa nini, dawa haitatusaidia. Amen. Tusipojua tunaumwa nini, dawa haitatusaidia. Amen. Narudia tena, tusipojua tunaumwa nini dawa haiwezi kutusaidia Amen. Lazima tujue kwanza tunaumwa nini sisi. Watu tunaumwa upendo, na tunaumwa upendo kutoka kwa watu wenzetu. Something very bad, very bad, very bad, lazima utaangukia kwenye addictions tu. Maandiko yanasema hivi, kwa maana jinsi hii Mungu aliupenda ulimwengu. Amini Mungu anaupenda ulimwengu, na nikwambie ulimwengu hauna watu tu, ulimwengu una watu una wanyama una miti una mimea una una kila kitu. Kwa hiyo Mungu katika, yani haku, hakuwapenda tu wanadamu peke yao, alipenda vitu vyote. Kwa hiyo hivi vitu vyote, na wewe upo ndani. Amini amini upendo wa Mungu kwenye maisha yako. Amini Mungu anakupenda. Ukiamini Mungu anakupenda, maneno yote ambayo amekuandikia utayapokea kwa shukrani, utayaamini. Akisema hivi, hulituma neno nalo huwaponya, huwatoa kwenye maangamizo, utaliamini. Yes, nikwambie kwa nini? Ni, ni, ni, ni rahisi kumwamini mtu unayempenda. kwa nini? Kwanini huyo jamaa anakudanganya kila siku, anakupiga vibomu na unaendelea kumpa hela? Mwanamke unampaja hela mwanaume mnabadilisha mifumo. Sisi ni maua, maua tunapambwa. Yani ilitakiwa hata huo wanaharakati tunafanya, basi tukielewe, ilitakiwa tu tumekaa hivi mikono tumeweka, wanaume kazi yao ni kuweka hela huku na kuweka hela huku, si tunaweka hapa, tunaenda tunanunua mavipodozi, tunajipodoa, eh, ma, ma, manguo mapya huko mabazie, kutoka huko sijui wapi, Kongo tunavaa, ndio kazi ya mwanamke. Ukimwona mwanamke mwanaharakati, kaamua tu mambo magumu sasa umegeuza. Kwa nini unampa huyo jamaa hela? Unamlipia kodi wengine, mpaka mnanunulia nguo hmm? Usimwambie mtu niangalie tu mimi. Unamnunulia mwanaume nguo, haja kuoa, unamlipia kodi wengine. Tumeenda mbali, akikwambia anakuoa na kijisehemu cha mahari, na unachangia mai wangu, unajioa kwao. Ukifika kule ndani ya nyumba luku, utanunua maji, Dawasko sijui Dawasa Utawalipa kwa nini? Ushaanza mda kujihudumia, mi sitaki kabisa mambo ya kujihudumia, mi sina hela, sina hela. Kila siku namwambia piti, sina fedha, sina dhabu, sina chochote na yesu tu. Kwa nini unaendelea kumpa hela huyo jamaa? Nikuambie kitu, unampenda. Kuna mambo anakueleza ya uongo, ila unasema tu alhamdulillah, niendelee tu, haina shida. Kwa nini unasema hivyo? Kwa sababu unampenda, niamini mimi. Kwa sababu unampenda. Usingekuwa unampenda, usingemwamini sisi. Mungu hatumpendi yeye, yeah, anatupenda sisi atu, tuna tunaukataa upendo, tunataka tupendwe na Juma, tupendwe na Emanuel, tupendwe na Hamisi. Mungu hatumtaki, niamini mimi. Mtu unayempenda ni rahisi kumsikiliza. Mimi kuna maagizo mengine nayafanya kwa sababu tu aliye niagiza nampenda, hata wakati mwingine sielewi lakini kuna vitu mtu ambaye ananipenda akiniagiza nafanya. Love the greatest need, uhitaji mkubwa kuliko uhitaji wowote. Watu wanahitaji kupendwa, na ndipo addiction inapoanzia. Bwana Yesu asifiwe. Moyo wako umekaa wazi, moyo wako upo kama una hole, kama una tundu, unasubiria mtu wa kukupenda. Na nikuambie, changamoto ni kwamba hivi hakuna mwanadamu mwenzio ambaye anaweza akafanya jambo lolote akakuridhisha, sio kama? Tunaelewana? Hakuna, niamini mimi, ndugu yangu. Kuna watu wameoa na kuolewa wakiwa na matumaini labda huyu. Hey, soma pamoja na mimi eee kitabu cha Mwanzo 29 mstari wa 32. Kaka mmoja akaoa wake wawili. Mwanzo sura ya 39 mstari wa 32, jamaa huyu mmoja akaenda mahali kupata kazi kwa mjomba wake Laban. Alipofika pale, akakuta ile nyumba ina wadada wawili wakiwa na baba yao. Walipokuwa pale, maandiko yanasema hivi yule kijana akampenda mdogo, akampenda sana Raheli, akampenda sana. Maandiko yanasema akaenda kwa baba mkwe, akamwambia hivi, nimempenda sana Raheli, nimempenda Raheli, kwa hiyo ninataka kumwoa mm? tuko pamoja, amen. Ninataka kumwoa. Maandiko anasema yule baba akasema, sawa, haina shida kabisa. Kwa kuwa haina shida, basi akatengeneza mazingira mazuri ya harusi. Harusi za wakati huo ilikuwa ni tofauti na huko eh? Harusi za wakati huo, kwanza unakula mzigo, haina shida. Kwa hiyo usiku ukaingia, mwali akafunikwa eh? akaingizwa chumbani, jamaa akamshughulikia usiku kucha, alafu basi tu uhuni kwa sababu si, sidhani kama Raheli na Lea walikuwa ni mapacha wa kufanana hata maumbo. Kwa hiyo wakati wa show unajua huwa kuna mambo mbalimbali kuona tafakari, wakati anamshika hivi Lea, kujua kweli huyu ni mnene au mwembamba. Anyway, tuachane na hayo mambo, tunazungumzia addiction. Maandiko yanasema hivi, akapiga mzigo usiku kucha, asubuhi Yakobo anamwangalia anamwambia, baba mkwe, baba mkwe, aumeniuza huyu, sio ndugu yangu. Wewe ukiwa na mtu wako, kwa mfano hapa apa, tuzime taa, uniletee baba nene <laughs> Alafu eti nijidai silijui kwamba huyo sio piti. Ukikashika hivi, si unajua kabisa huyu ndio mwenyewe na huyu sie mwenyewe. Yakobo alikuwa amuoni, alipenda tu mambo ya changamsha mwili, akalala na Lea usiku, eti asubuhi anajifanya hivi, mbona sio huyu? Ina maana Lea na Raeli walikuwa wamefanana mpaka miili, hakukuwa na shotie, mmoja mmoja, mfupi mwingine mrefu <tusii> hukumu bibilia, maandiko anasema asubuhi, akamwambia baba mkwe, umenilagai mbona umenipa Lea, mi sijampenda. Baba mkwe akasema mm, kwetu sisi uanzii chini, unaoa huyu mkubwa kwanza na mdogo baadaye. maandiko anasema akasema haina shida ha, mambo mazuri bwana, mi napiga tu vyote, akamchukua <tusii> kwa akawa akawa na wake wawili. Hey, ni, ni, ni, ni kuna wengine haina shida, sasa lete na huyo ni ukitaka kujua Yakobo alikuwa aina shida, hadi wajakazi alipewa wale kinazipa akapiga bila wote akalala nao eh, akawazalisha. Yani alilala na Lea akamzalisha watoto, akapiga Raheli wakaza watoto. Akasema itoshi, leteni ausigari wenu, meona napitapita pa na deki, nimeona hapana, kuna mahali pametingishika, sijaelewa. Akaletewa mfanyakazi wa Lea akapiga, akasema amna na, ni bado kuna mfanyakazi wako la, juzi uzikuta anamwagilia kule <tos> <tos> mleteni wakamleta Yakobo akapiga hapana <coughs> Mwanzo ishirini na tisa thelathini na mbili Lea kwa kuwa alijijua kabisa kwamba mimi huyu jamaa amepiga tu amepita tu lakini anipendi akasema ili anipende ngoja nimzalie mwanzo, mwanzo thelathini, mwanzo ishirini na tisa mstari wa thelathini na mbili lea akapata mimba akazaa mwana akampa jina lake ruben maana alisema kwa kuwa bwana ameona teso langu sasa mume wangu atanipenda ha. ujasoma soma mwanzo ishirini na tisa thelathini na mbili Mwanamke anasogea kwenye mwanaume ambaye anajua kabisa hanipendi. Unaenda kabisa kwa mume wa mtu, unajua kabisa, kwa mke wa mtu, unajua kabisa anikubali, hanipendi, jamaa ananichezea. Unajiongeza unasema hivi, labda nimzalie mtoto, labda atanipenda. Tini wako huyo hapa. Lea akasema hivi, labda nimzalie mtoto. Maandiko anasema hivi, akazaa mtoto tena wa kiume akamwita Ruben akasema, labda mume wangu atanipenda. Hola, hakumpenda ukisoma mpaka mwisho utagundua Lea alizaa watoto alizaa huyu dada alizaa alizaa watoto mpaka mahali akazaa mtoto wake alizaa watoto wengi kwa wakati, wakosoma Mwanzo ishirini na tisa ujiburudishe. Wale wanaopenda ngoja ni nimzalia anipende, kama akupendi, akupendi tu. tuuliza tuliza tumbo lako mwaya tuuliza tu liache lile tu ma... kula tu miogo kula tu ma... ma... ma... magimbi mafenesi kula emani, mwanaume kama akupendi akupendi tu. Huna utakachomfanyia mwanaume akakupenda huna, utajidhalilisha tu. Mwanaume kama anakupenda, anakupenda tu. Unaweza ukawa vangu vangu mdomo, maneno mengi. Ndio maana jana nimemwambia ndugu zangu, usibadilike wako. Wanaume wana wanapenda micharuko, kama wewe kuwa hivyo ulivyo, be happy. Cha msingi be happy, don't be a sad wife, just be happy. Wanaume wana sampuli mbalimbali, mwingine ataki mbali. Wapole useme hivi, mimi ntakantulia kama mama piti anaongea kidogo Kana mimi naongea mpaka unachoka kusikiza, we mwenyewe ngoja niwe mpole. Utapata mwanaume anapenda mwanamke mcharuko, anamsuta asubuhi anamwimbia tarabu za asubuh, mmewangu, yani, anapenda vitu changamka changa. Kuna mwingine aataki wapole, na mwingine nataki kelele, anataka mtu mpole pale ametulia hivi. Baba, msome mtu wako anapenda nini? Kuna wengine wanapenda shari, mjibishane. Bwege bwege mwenyewe. Basi sema nimepata mwanamke mchangamfu, kwetu wote wapole, atamchangamsha mamangu <laughs> hey, mjinga mjinga mwenyewe. Jamani, mke wangu mbona mfupi mfupi kama babako. <laughs> hey, hey. Yani, kuna wengine wanapenda hivyo mambo ya mwilini, yale vito vya kipuzi. Kwa hiyo b ulivyo hivyo hivyo, usijiongeze wala usijipunguze, be contented, ridhika na hivyo vyo ulivyo. Mungu atakupa wa kufanana na wewe, uko mwenzio, Mungu atakupa usijibadilishe, ukasema, mm, mm, nimeona ni kwamba, nimeona kwamba huu mwili umekuwa mnene sana sasa Ngoja nipungue. No, my dear, wapo wanaume wanapenda mitulinga, wanapenda semi trailer, yani eh? Wanapenda usipungue, usipungue. Usile mchicha bure, ukila kula kwa starehe Ukila siju umeamua siu juisi ya karoti kwa starehe, sio mahali. Mi nataka niwe modo sahizi, vimodo tu wanaolewa no maidia no. Juzi kati hapa nimealikwa kwenye harusi, bibi harusi mnene, bwana harusi mwembamba hivi, nikasema nyie, nyie, mambo kama haya yapo. Wamependana na wanacheza, usifikiri walikuwa wachezi, hawakuwa wamenuniana na, na hata pale kwenye chakula bibi harusi ajali anavunja vyuku kacha, anapiga kama anapiga mswaki, kumbe anakula kuku kwenye harusi. Na, na mwanaume yuko fine okay tu na visaladi vyake, mm? hapa vinyanya hapa vinini, harusini, wako sawa tu. Kwa hiyo hata sio kweli kila mwanaume anataka kuoa mwanamke modo. Usijikondeshe kula, mtu wa Mungu, taumia bure. Hata magauni ya wanene yapo. Magauni ya wembamba yapo, magauni ya saizi ya kati yapo. Kwa umbo ambalo Mungu amekupa tulia nalo. Hizi sajari hizi mnazopambana nazo hizi watakuja kukosea. Sehemu moja itakuwa kubwa, sehemu moja itakuwa ndogo. Sijajua ni sehemu gani hasa, lakini sehemu moja itakuwa kubwa, sehemu moja itakuwa ndogo, utaumia yote hiyo. Wewe unatafuta kupendwa, labda nikiwa modo atanipenda. My dear, naongea vitu vya msingi sana. Watu wanajikondesha kwa nini? Ili wapendwe, anataka compliment. watu wamwambie wow. Umenenepa, una hips. Ili iwaje? Hata kama sina, it's me, ndivyo Mungu alivyoniumba, haina shida. Kwa sura na mfano wake. Nani anajua Mungu ana hipsi au hana hipsi? Havijulikani, right? Tutamwona siku hiyo mawinguni, ukute hana hizo hipsi mnazoninganganiza. Nipambane nazo, usijiumize. Una uwezo wa kula maharage, kula, jiachie. Mtoto wa kike kula, shiba, usijipige vidayati, kabichi supu ya kabichi afu unashinda kwenye peji za vyakula unaangalia, unaangalia kuku wale sato wale wamerostiwa vizuri unaumiza moyo no. Una hela ya sato, agiza sato. He, piga chips. Hmm. Piga samaki hmm. Kunywa juisi ya miwa safi. Mwili wako kwa vyovyote Mungu alivyokuumba navyo, usiusumbue Haja ukimchunguza, deep, deep down anataka kuwa modo au anataka yani, mimi hapa <laughs> nipate tu angalau, sio vinyama. Wapi? deep down ajipende ila anaamini nikiongeza, ndipo addiction inapoanzia hapo. Nikiongeza nyama kidogo, nikipata vidude fulani huku nyuma kidogo, labda nikatembea nikatingishika hivi, labda atatokea mtu ataniambia I love you, the greatest need. Nimefundisha hapa several times, nikasema hivi, hata ukiwa na watoto wako, normalize hugging them, normalize kissing them. Ona ni jambo la kawaida kuwakumbatia, kuwabusu, kuambia I love you, I miss you. Ndiyo mambo yanayotupelekea shida huko nje. Wengine tunatoka huko nje kuambiwa tu na binadamu mwenzako, I love you, I care, hata kama akei, I miss you, hata kama alija kumisi lakini kwa sababu kisha kusoma una crisis moyo wako una shimo, wewe huamini. Tumekusomea hapa andiko, kwa maana jinsi hii Mungu aliupenda ulimwengu. Hulitaki wewe, unataka ulibadilishe, kwa maana jinsi hii Steve alimpenda Mary. Haiwezekani. Mwanadamu mwenzio hawezi kukupenda, hawezi kukupenda kwa namna hiyo, ndugu zangu. Amjai kuona kwenye misiba, mwanamke akafiwa na mume wake analia tu jicho moja hivi, baada ya wiki mbili, wiki tatu, ana mtu, ana mtu Wanawahi kusahau mnaiti akae muda anakusubiri wewe. Ah, sio rahisi mwanaume anafiwa na, na mke jamani, two to three months, jamani bwana e, harusi yule ambaye alikuwa na changamoto ya msiba tunatangaza tangazo lake la kwanza e, anaoa tena e, e. nidi Need. Need ya upendo ndo inatuingiza kwenye addictions. Trust me. Kila anayevuta sigara mwoni mwake ana shimo yuko lonely, yuko lonely, anatamani mtu amwambie hivi acha. Na ndio maana rahisi kweli mtu kuacha tabia mbaya kama anakupenda wewe. Wow, ukiona kila siku mwanamke wako unamuelekeza jambo haachi, kila siku mwanaume wako unamwelekeza jambo haachi, hakupendi. Kwa anayempenda haongei mara mbili. Na mimi kuna vitu nikishakupenda kupenda uniambii mara mbili, acha hiki instantly, naacha tena bila kuuliza. Kwa nini we tunakuambia baadhi ya mambo wache, un, unatupa mistari ah, hii dhambi ya wote hata, hata mfalme Daudi nani nakufundisha? Na au mafundisho unatoa una wapi? Hata mfalme Daudi, hii dhambi imewashinda wafalme hivo, ni mfalme ah, hii dhambi ni ya wote, hii dhambi ni ya wote mama. Hata we una hii, siniingize mimi kwene mama maujinga yako. Kwa maana jinsi hii maandiko yanasema Mungu aliupenda ulimwengu hata akamtoa mwanawe wa pekee. Amini Yesu anakupenda Amen. Usiamini mtu mwingine anakupenda zaidi ya Yesu. Usiamini hata akikwambia anakupenda, mwambie sawa, probably na mimi I love you too, lakini yuko mtu ambaye ananipenda zaidi nikimuita tu muda wote ni, ni saa ngapi ambayo sisi tunaweza tukasema tusimame hapa tuanze maombi? Mungu akasema hivi msubili. ah, ah, subili, subili. niko Lebanon hapa ninawapatanisha waasi na wananii, msubili ntakupigia. Iwezekani wewe mai wako how many times? unampigia kacha, anakata unampigia kata, sg nakwambia, subiri, nipo kwenye kikao. Mwongo, hayupo kwenye kikao e. Na kuna wengine wale, anadanganya nipo kwenye bodaboda, nipo kwenye bodaboda, ntakupigia. Waifu, ntakupigia, nipo kwenye boda, boda. boda, boda. boda! Kumbe hayupo kwenye boda. Naona unamsumbua tu, si bora utulie kwa Mungu ambaye huwezi ukampigia akakwambia nipo kwenye bodaboda boda au kakwambia nipo kwenye meeting. One time ntakucheki, hakucheki. Kuna wengine tunasubiri kuchekiwa kama wagonjwa malaria, hakucheki, kimya. Wewe ndio kila siku namtafuta. Why you are looking for love Katikati ya kutafuta upendo ndo unazidi kujipoteza zaidi. Katikati ya kutamani mtu mwingine akupende akujali, ndio unasikia watu wanaingia kwenye madawa ya kulevya. Loneliness. wazazi nyumbani wakati mwingine wakali kupitiliza, mama mkali kupitiliza, baba mkali kupitiliza, mtoto ana pakuhemea haya. Akifika huko ameanzisha mahusiano na yenyewe aendi vizuri, mtoto anasuffocate, unasuffocate pale katikati mpaka unapata wazo sasa la mambo ya jinsia moja Unasema angalau jana nikatoa mfano nikasema, kuna wale anasema hivi, mimi siwezi kudeti, mimi mwanaume hapana. Yaani mwanaume ni waongo, ni waongo, ni waongo. Juzi kati nikawa napata taarifa moja, hata hao bado wa jinsia moja wanasalitiana <laughs> unajua ndugu zangu, mimi nimeishi, nimeishi miaka kama kumi na tano Dodoma, then nimeishi miaka kama kumi na mbili, kumi na tatu Morogoro. Maisha yangu mengi tangia nimeanza kujitambua mtu mzima nimeishi Morogoro. Imagine wakati natoka Dodoma kwetu naenda Morogoro, nimemaliza fom fo nikapangiwa Morogoro sekondari fom fi, nikasoma Morogoro sekondari fom fi na fom s, nikasoma Mzumbe. Chuo kikuu miaka mitatu digrii ya kwanza Nikasoma Jordan University Morogoro pale digri yangu ya, ya pili sauti karibia miaka miwili na nusu, mitatu. Baada ya hapo nikafanya kazi Morogoro hapo hapo miaka saba, kwahiyo nimekaa Morogoro muda mrefu sana, na nikijijini kijijini yani, Morogoro ukifika hata mjini ni kama vile kijijini yani, ndio huko mjini, lakini nikama vile kijijini. Kwa hiyo kuna mambo, baadhi ya mambo nikikutana nayo huku mjini, mnivumilie, nayashangaa kwa sababu nimetoka bush bush. Kule kuna nidhamu na mipango na kupangika vizuri kwa mambo, lakini mjini watu wamechangamka. Mjini unaweza mtu ukaisi hii nguo aliyovaa anakwenda kuogelea. Ndio maana ndiomaana sometimes mkiataki nilichovaa nawashangaa, nasema yao, mnamtafuta tu maneno na shari huku mjini. Unaweza kuta mtu amevaa nguo, unamwambia ah, unaelekea koko? Sio koko, anaenda Mlimani City, eh Siku moja nikawa na dereva wangu, tuko pale Mlimani City akakuta dada mmoja amepiga kitu kiko hapa tu, kafunika kidogo sana, hapa hapa kote tumbo liko wazi, alafu akashtuka pia maeneo haya pia akaziba tena. Dereva anambia, mama mama, pale ndo amevaa. Nikamwambia, sasa mimi na wewe wote tuko hapa, em tutulie, tule tufanye kio tuondoke. Mimi sijui wote tumetoka Morogoro ni yaani, nini? Kumbe ni kawaida. Kwa hiyo juzi nikawa napata taarifa hata ndugu zetu wanaopambana na mambo ya jinsia moja na kwenye pia kuna usaliti eti mtu dada aisenye hapana, nye nimewashindwa walai, nawapeleka Sodoma. Yaani eti mtu ana date na, na mwanamke mwenzie au na mwanaume mwenzie then ndani tena ana chiti na mwanamke tena mwingine, nikasema hapa ujanja ni Yesu tu hakuna namna. Unasema hutaki kuwa na wanaume ni waongo, unataka we kutulia na wanawake wenzio, na wenyewe huko wamevumbua wana teknolojia nyingine So ukiangalia maisha kwa karibu zaidi utagundua, ndio maana nimesema hivi, the early the, the better. Yaani, hili neno la Mungu, ndugu yangu, huwezi kulikimbia, huwezi, this is the ultimate solution Haleluya, the Bible is the ultimate solution. Yani ni solution ya hali ya juu sana, utaikuta humu ndani. Ni wewe tu unaamua, upite shortcut ujanani mapema, kabla hujachangamka, kabla mapepo hawajakuchangamsha. Unaamua upite hapa au uzunguke, halafu uishie hapahapa hapa pia. Kipi ni chepesi? Bora ukatishe hapahapa, uanze hapa mapema mapema iwezekanavyo, amua tu, huna namna, yani hakuna option nyingine siu, nisemaje, unielewe, huna option nyingine is either the word of God or the word of God. Ila we ndo unaamua ujicheleweshe kwamba nilipate sahizi au ntalipata uzeeni. Je, nilisome mwenyewe kwa hiari yangu neno la Mungu sasa hivi au nisubiri nikiwa kwenye kitanda cha mauti waje wanisomee? Unaamua, lakini neno ni hili hili ni hili, hili trust me ni hili hili. Several times tunaitwa na pitii twendeni jamani anaumwa mkamwombee unawaza kabla hajafikia huku ilitakiwa kabisa mwenyewe awe ameshaanza hizi shughuli mapema na ndio maana haya ni mambo ya msingi sana kuanza mapema zoea nomalize praying huwezi kutoka kwenye adikthen yoyote kwa kanseling huwezi nearly to impossible ndugu zangu haiwezekani Tiba ya kwanza unampokea Yesu. Tiba ya pili unaupokea upendo wa Yesu. Amini, anakupenda kuliko mtu mwingine usianze kupekuapekua katika maisha ya watu wengine, kuwavuta waje wakupende wewe, utaishia alipoishia Lea. Kwa wakati wako soma uh, Mwanzo sura ishirini na tisa yote, utashangaa na thelathini. Lea alizaa watoto wengi. Mtoto wa kwanza alipomzaa akamwita Ruben, akasema hivi, labda huyu mtoto nimemzaa mume wangu atanipenda. Trust me, mwanaume wa kumpenda, maandiko yanasema mpaka alipozaa mtoto wa mwisho, itakushangaza inasema mwanzo sura ya ishirini na tisa mstari wa thelathini na tano maandiko yanasema lea akapata mimba tena akamzaa mwana akasema mara hii nitamsifu bwana kwa hiyo akamwita jina lake yuda akaacha kuzaa mungu akafunga uzazi baada ya kusema jamani hichi nachokizaa muda huu ni kwa ajili ya sifa na utukufu wa bwana maandiko yanasema tumbo likafungwa pale kwa hiyo tumbo angefungwa mapema mapema kabisa, kama angemzaa tu Ruben akasema hivi, namzaa huyu mtoto sio kwa ajili ya mwanaume, sio kwa ajili eti mwanaume anipende, kwa ajili ya utukufu wa Bwana, mapema tu angepumzika. Alizaa watoto wa kutosha, mwishoni kabisa anasema da, Yuda, ah, we lastborn, kwa wewe na msifu Mungu, mzigo umeisha. Kwa hiyo tunajifunza nini? Tutazunguka, tutazunguka, tutaishia hapa. Mapema kabisa Kabla uraibu haujachanganyia, kabla addiction haija kushinda kabisa hapo katikati. Na nikwambie ndugu yangu, kwa kuwa sisi bado ni vijana, maisha yetu ni kama kitabu. Maisha yetu sisi ni kama kitabu, ni kama kitabu. Kwa maana hivi, mimi ninayo notebook yangu hii hii. Notebook yangu hii ni ya mwaka huu elfu mbili na ishirini na tano. Kila mwaka huwa naanza na notebook mpya kabisa kila mwaka, then hii ni notebook yangu hii hapa ambayo hii notebook nimeanza nayo tangia Januari. Matumaini yangu mpaka ikifika Disemba itakuwa imejaa. Na mara nyingi huwa najaza hata kabla ya Disemba, naweza nikawa na notebook nyingine. Kwa hiyo huwa nafanya hivi, naandika mambo yangu yote. Sikilize kwa makini mfano huu. Kwa hiyo sisi, maisha yetu ni kama kitabu. Kila unapoishi unaandika kitu fulani. Kila unapoishi unaandika kitu fulani. Maandishi ya mzee ni tofauti na maandishi ya, ki, ya, kijana. Kadri mtu anavyozidi kwenda, ndivyo anavyozidi kufunga hesabu. Kwa hiyo mimi nikaanza na notibuku yangu hii hapa, nikaanza vizuri kabisa Januari. Nikaenda nikaandika mahitaji yangu na vitu vyangu mbele za Mungu kila wakati, nikaandika, nikaandika, nikaandika, nikaandika kila siku, kila wakati nikaandika maombi yangu, nikaandika, nikaandika, nikamaliza nikiwa na shuhuda zangu, naandika, nikafika, nikafika, nika mwezi wa sita niko hapa. Huu ni mwezi wa sita niko hapa. Nikwambie mtu wa Mungu, kwa mfano, nimekosea tangia Januari, nimekosea tangia Februari, nimekosea mwezi wa tatu, kuna vitu havikokaa wa sawa. Nikwambie mtu wa Mungu, do you know nina uwezo wa kuzichana hizi karatasi zote hizi, nikaanza upya, kwa sababu notebook yangu bado ina kurasa nyingi sana ambazo hazijaandikwa bado nyingi sana, yaani hapa nilipo hapa, nina uwezo wa kupitia maombi yangu, nikasema mwezi wa nne nilikosea, mwezi wa tano kuna kitu hakikukaa sawa, hii shuhuda hii ya mwezi wa tisa hii, kwa sababu Mungu akinitendea shuhuda naandika. Aa, akinitendea jambo naandika hapa, kuna kitu nilikosea. Do you know, mtu wa Mungu naweza nikazichana hizi zote nikaanza upya na mtu yoyote asinotice. Ndivyo tulivyo sisi sasa, kwa kuwa sisi ni vijana hata kama umeshatoa mimba, unakunywa pombe, unafanya vitu gani hapo ulipo? Ndugu yangu, do you know, unaweza ukaamua hapo ulipo, hapo sasa hivi ukayaacha yote na ukaanza maisha yako fresh fresh, new beginning, ukaanza ukatokezea, ukafanikiwa bila mtu yoyote kunotice. Uliwahi hata kutoa mimba, do you know that? Unakubaliana na mimi? Hapa nilipo mtu wa Mungu you know? Hapa nilipo hapa, nina uwezo mimi wa kuzivua hizi pete zangu, nikazificha nikajipodoa, nikajiwekea liwivingi nikapendeza huku nikajisopsopo, nikisogea. Kuna baadhi ya maeneo mi nikienda, ni hata nikiwaambia sijaolewa wanaamini. Hapa nilipo unajua, kama hapa nilipo mimi naweza nikachumbiwa upya kabisa. Ah, namezeka. We, we, we kwa jina la Yesu, kakamaa hivi kama clips hapa nilipo mimi na uwezo wa kuanza upya kabisa, tena nikushangaze, na uwezo mimi wa kuzaa mtoto wa kwanza saizi. kwa hiyo kama wote nilionao nilikosea, au kwa mfano, sikiliza kwa makini, usije ukakata klipu kwenda kuboost followers wako watatu, no. Kwa mfano ikawa nimekosea kwenye kuolewa, nikasema hivi, naishia hapa, hii ndoa siiwezi tena, hii ndoa siitaki tena, hawa watoto wananisumbua tena, kwa hiyo nafuta huu ukurasa. Do you know, kwa umri wangu, kwa mwili wangu, kwa mwonekano wangu, hapa nilipo, mtu wa Mungu, do you know, mi naweza nikaanza upya kabisa na hata mtu asijue. Ah, napelekwa kabisa ukweni, Nasuka kabisa yaboachia, nasuka, navalishwa vizuri kitenge, mwanamke, nyonga inabana hapa huku, huku inamwaga, napelekwa kabisa ukweni, naanza maisha duno. Ndivyo yalivyo maisha yetu. Mungu wetu sisi anatupa nafasi tena na tena ya kufanyika, nakuwa bora, nakuwa bora kuliko vile tulivyokuwa. Usijikatie tamaa, Usijikatie tamaa, mtu wa Mungu, usijikatie tamaa, no matter what. Hata kama addiction unaona umefika nayo wapi, usijikatie tamaa. Dawa unakunywa mwenyewe, sio unanyweshwa. Hakuna mtu ambaye atakuambia zaidi haya anayokwambia. Hakuna mtu ambaye atakufuata kupigapiga mgongoni akuambia usikate tamaa, n no. No, ndugu yangu, usijikatie tamaa. Wewe mwenyewe hapo ulipo, una uwezo wa kuanza maisha yako upya kabisa. Maandiko yanasema hivi, hata imekua mtu akiwa ndani ya Kristo akiwa ndani ya Kristo, sio nje. Na ndio maana inabidi tumpokee kwanza. Maandiko yametuambia hapa, kwa maana jinsi hii Mungu aliupenda ulimwengu, hata akamtoa mwanawe wa pekee, ili kila mwamini asipotee, bali awe na uzima wa milele. Maandiko yanasema hivi, mtu hata imekuwa, hata imekuwa mtu akiwa ndani ya Kristo, ndani ya Kristo, sio nje. Hata imekuwa mtu akiwa ndani ya Kristo, amekuwa kiumbe kipya, amekuwa kiumbe kipya, ya kale yamepita, tazama amekuwa mapya. Sio kiumbe cha zamani kilichorekebishwa. Kiumbe kipya ni kiumbe kingine kabisa, siju unaelewa, mtu wa Mungu? Yani kiumbe kipya maana yake, ilikuwa ni peni kama hivi, kikisha kuwa kiumbe kipya, kinatoka kuwa peni, kinakuwa simu, totally something else. Kana kwamba hujawahi kufanya dhambi kabisa, kana kwamba hujawahi kunywa pombe kabisa, kana kwamba hujawahi kujihusisha na mambo jinsi ya jinsia moja kabisa. Kuna uwezekano. Haleluya, usijikatie tamaa mtu wa Mungu. Uwezekano upo wa kuwa the best version of yourself. Amua tu amua tu. Ma mchungaji tayari nina mistakes tayari nina mtoto hapa hapa, tayari nina wanaume sita hapa. Yote yanaweza kuwa fixed. Mambo ambayo huwezi kuyarekebisha yaache, Bwana atakurekebishia. Ila kutokea hapo ulipo kwenda mbele, unaweza ukawa baba bora kabisa ukiamua tu na kuwekeza moyo wako hapo, ya kwamba maandiko mm, mm, mm, mm, mm. Yamesema hata imekuwa mtu akiwa ndani ya Kristo amekuwa kiumbe kipya, ya kale yamepita, tazama, yamekuwa mapya. Kubali sasa: mimi ni kiumbe kipya, nimeshampokea, nimeshampokea Yesu kuwa Bwana na Mwokozi wa maisha yangu, nimeshamkataa shetani na kazi zake zote na mambo yake yote ili. Sitafanya tena Mungu nisaidie, hili sitafanya tena. Mungu nisaidie. Una uwezo wa kutoka hapo ulipo, uwezekano upo 100%. Nini mungu awezi kufanya nini kukubadilisha wewe? Wewe ah, ndugu yangu, ni kwa sababu tu usomi maandiko Soma maandiko. Huwa nasema mimi, kila mtu ana twin brother au ana twin sister ndani ya Biblia. Kila mtu. Nini nini huwezi kufanya? Nini Mungu awezi kubadilisha kwenye maisha yako? Ndugu yangu, ni hizo pombe? Nini Mungu hawezi kufanya? Yesu akakutana na mwanamke mmoja kisimani, eh? sex adikti. Dada ana wanaume na na, na wanaume <laughs> kiu, kiu. Dada, moyo wake umejaa kiu ya kupendwa na wanaume. Maandiko yanasema Yesu akamwangalia akamwambia dada Samani, habari za leo. Akamwambia salamu hii ni namna gani? Akamwambia habari za leo tu salimiane tu hizo shida nini? Akamwambia kwanza Samani, hapa vipi? Akasema, "Ah, nipo hapa kisimani maji." Akasema, "Ah, okay. Tangia lini Wasamaria wakachangamana hapa? Lakini mbona niambie una una wanaume?" Akasema, "Mmm, sina. Kwa nini unaulizwa, una mume unasema una? Ili soko liwe wazi, manake dada alikuwa na mume nyumbani, afu anamkana. Ndio wengi wetu hapa sisi tuna wake, unasema niko na mke wangu, lakini yani kama vile rafiki yangu. Inakuwaje mke wako, lakini sio sana? Kwa nini watu wanaingia na shida kwenye nyumba za watu? Mume wa mtu anakwambia hivi, niko na mke wangu lakini tuna migogoro, tunalala tofauti. Kesho ana mimba, kesho kutwa kamposti, unaanguka Unazimia, alisema ampendi. Sio kweli! Haya, mtu ana mume wake, anakudanganya, anakwambia nina mume wangu, lakini amesafiri. Maandiko yanasema hivi, yule mwanamke, Yesu anamuuliza una mume. Kwa nini alikataa kwamba hana mume? Ni kwa sababu ni kwa sababu <laughs> alikuwa anahisi Yesu ni mmoja kati ya wateja wake, kao alijua pale samuea samau, Yesu naye atajichanganya. Ampige saundi eh. Haleluya, Amen. Bwana asifiwe sana, Amen. Bwana asifiwe sana, Amen. Mwanamke yule alijua hivi <coughs> tufungue Yohana sura ya nne. Yule mwanamke anamwambia Yesu, sina mume. Kwa nini anamwambia sina mume? Ni kwa sababu anataka kuweka soko lake wazi. Kwa nini wewe una mume halafu useme huna mume, ili nini? Ili just in case Yesu atajichanganya, atakupenda umlambe, uende naye. Wanawake wasivyoogopa mpaka Yesu. Ah, ndugu zangu, tuacheni masiba basi. Yohana mtakatifu sura ya nne, tuanzie mstari wa saba. Akaja mwanamke Msamaria kuteka maji. Yesu akamwambia, nipe maji ninywe, kwa maana wanafunzi wake wamekwenda mjini kununua chakula. Kwa hiyo haya mazingira wako wawili tu. Tunasoma Yohana Mtakatifu sura ya nne mstari wa saba. Yohana Mtakatifu sura ya nne mstari wa saba. Akaja mwanamke msamaria kuteka maji, Yesu akamwambia nipe maji ninywe, kwa maana wanafunzi wake wamekwenda mjini kununua chakula. Kwa hiyo ni mazingira ambayo yako so conducive kwa ajili ya jambo fulani zuri kuendelea pale, kwa kuwa Yesu yuko peke yake, hayuko na wanafunzi wake. Wanafunzi wamekwenda mjini kutafuta chakula, na mwanamke naye yuko peke yake. Maandiko yanasema mstari wa nane, uh, mstari wa nane, kwa maana wanafunzi wake wamekwenda mjini kununua chakula. Tisa, basi yule mwanamke msamaria akamwambia, imekuwaje wewe myahudi kutaka maji kwangu? Maana mimi ni mwanamke msamaria. by that time maana Wayahudi hawachangamani na Wasamaria. Yesu akamjibu akamwambia, kama ungalijua karama ya Mungu, naye ni nani akuambiaye nipe maji ninywe, ungalimwomba yeye, naye angalikupa maji yaliyo hai. Yule mwanamke akamwambia, Bwana, huna kitu cha kutekea na kisima ni kirefu, basi umeyapata wapi hayo maji yaliyo hai? Je, wewe u um mkubwa kuliko baba yetu Yakobo aliyetupa kisima hiki, naye mwenyewe akanywa maji yake na wanawe pia na wanyama wake. Yesu akamjibu akamwambia, kila anywae maji haya hataona kiu tena. Haleluya! Walakini yeyote atakayokunywa maji nitakayompa, yatakuwa ya ndani yake chemchemu ya maji yakibubujika, uzima wa milele. Yule mwanamke akamwambia, Bwana unipe hayo maji nisione kiu wala nisije hapa kuteka. Yesu akamwambia, nenda kamwite mumeo uje naye hapa hmm. Mwanamke anamwambia Yesu, kwa stahili hiyo, kama unayo maji ambayo nikianywa sitaona kiu tena, nipe hayo maji ninywe. Yesu akaona huyu, sawa, akamwambia nenda kamuite mumeo uje naye hapa. Yule mwanamke akajibu akasema, sina mume, sina mume. Kwa nini unasema huna mume na mume unaye? Ni kwa sababu unatengeneza, you know, availability una, una, una, unatengeneza mazingira kwamba it's okay. Yani hata wee baada ya kunipa haya maji ukapenda niwe mkeo unajiongeza. Ndio maana kuna mahali mimi n, n, n, n, nilikuwa nasema, nikasema do you know, kwa sababu ya kulaki upendo. Bwana asifiwe. Kwa sababu ya kumisi upendo, wanawake wengi wanaingia kwenye mahusiano ya watu wasiowapenda. Wachache sana utakuta ni kweli, mwanaume kakuita kakwambia mm, nakupenda nimekuelewa tufanye maisha. Wachache sana, wengi wetu sisi tunajiongeza tunajibalansisha kwenye equation. Yani, kuna free equation tunaiona iko wazi tunajiingiza kwenye gap. Unacheza na gap. Mpaka unaingia una fit in, baada ya muda hata akikwambia hivi, kwani nilikwambia? Unajikuta hakukwambia, ulijibalansisha uli, uli kwenye equation. Najua na mnanielewa vizuri sana. Mstari wa kumi na sita. Bwana asifiwe. Mstari wa kumi na sita, Yesu akamwambia nenda, kamwite mumeo uje naye hapa. Yule mwanamke akajibu akasema, sina mume. Yesu akamwambia, umesema vema sina mume, kwa maana umekuwa na waume watano. <coughs> la haula, umekuwa na waume watano, naye uliye naye sasa sio mume wako wa mtu Dada, na wanaume sita, vipi kama mwamba angekuwa haoni? Vipi kama mwamba utu wake mana, sounde, wa ndani ungekuwa umezimia? Ndio maana nakwambia, every time feed ya ina maana atakusaidia jamaa. Akianza kukupa sound akakwambia, mimi na waifu hatuko vizuri, unajua mwongo mwongo huyu ana mke mwongo mwongo. Kuna mwingine anakufuata nakwambia, mimi yule tunapiga naye tu picha, ila sio, sio waifu wangu kivo. Sio waifu wangu, wako kivo. Kivipi? Mimi sina mke ni wazazi tu, wazazi wamefanya walinilazimisha. Ni mwana kweli mwanaume analazimishwa kuoa? Maandiko anasema Yesu akamwambia hivi, umesema vema. Activate your inner man. Kuna taarifa huku watu wa nje watakudanganya sana maidea, mimi ni shahidi, mimi ni victim. kila wakati ambapo sikumuhusisha mtu ndani, pigwa sana, na wapendwa kiasi kwamba saizi ukinitapeli, nimeamua ukinidanganya, nimejisikia mtu wangu wa ndani yuko so active, so act, so active. Yani nakusikiliza hivi ndani huko, uongo uongo, kwa probably sikujibu, sikwambii, lakini mm -mm. Ndio maana sahizi maandiko yanasema kwenye Isaya sura ya kumi na moja mstari watatu wala hata hukumu kwa yale anayoyafuata kwa Uh, wala hata hukumu kwa yale anayoyasikia kwa macho au anayoyasikia kwa masikio yake au anayoyaona kwa macho yake Bwana Yesu asifiwe. Amen. Bwana asifiwe sana. Amen. Bwana asifiwe sana. Amen. Kwa hiyo mtu wa ndani anakusaidia kudesign. Huyu mwanamke alikuwa na addiction. Alikuwa na addiction katika hali ya kawaida, wanaume watano haiwezekani addiction you are addicted under normal circumstance, katika hali ya kawaida wanaume watano haiwezekani. Tena kuna wasita hapo, haiwezekani, haiwezekani kabisa. Katika hali ya kawaida wanaume watano, then kuna mmoja wa sita ameongezeka, haiwezekani. Yesu anamwambia hivi, mm, umesema vema, sina mume, kwa maana umekuwa na waume watano Yani, ana wanaume watano wameshapita nyumbani, anaye mmoja wa sita, alafu pia anampigia hesabu Yesu in case akijichanganya, angekuwa ni wa saba. Sasa ni wangapi ndugu zangu? Tupo kwenye addictions na bado tuna crave for more addictions. Yani upo kwenye addiction lakini hutaki kutoka, una crave, yani unahitaji zaidi, addiction nyingine iongezeke. Haleluya! Bwana asifiwe sana. Maandiko yanasema hivi: yule mwanamke akajibu akasema, sina mume. Yesu akamwambia, umesema vema, sina mume, kwa maana umekuwa na waume watano, naye uliye naye sasa si mume wako, hapo umesema kweli. Yule mwanamke akamwambia, Bwana, naona ya kuwa u nabii. Turuke, tuende mpaka mstari wa 20 na saba. Mara hiyo wakaja wanafunzi wake, wakastaajabu kwa sababu alikuwa akisema na mwanamke, lakini hakuna aliyesema unatafuta nini, au mbona unasema naye? basi yule mwanamke akauacha mtungi wake, akaenda zake mjini, akawaambia watu, njooni mtazame mtu aliyeniambia mambo yote niliyoyatenda. Wao wow, maana yake kuna dawa. The moment umekutana na Yesu addiction inaisha. Maandiko uk ukimaliza kusoma, soma kwa wakati wako. Uh, Yohana yote sura ya nne. Ha, mwanamke hakurudia tena habari za kuwa na, na wanaume wengi. Maandiko yanasema akaenda akahubiri mahali na mahali habari za Yesu huyu ambaye alikuwa ana wanaume watano, ambaye alikuwa ana wanaume sita na bado anampigia hesabu Yesu awe wa saba. Tayari hapa amekusha pata uponyaji, kapewa maji ya uzima, neno la Mungu. Yesu akishaingia kwenye maisha ya mtu ni maji mabubujiko ya maji kwenye maisha ya mtu, na kazi yake ni kukata kiu, kukata kiu, kukata kiu. Ha, kukutokea hapa, huyu dada tena hakutaka ndoa nyingine, hakutaka mwanaume mwingine, moyo wake ulijaa habari za Yesu. Maandiko yanasema akaenda pande zote akieleza habari za Yesu, jamani, njooni muone yale mambo ambayo Yesu ameniambia. Kuna mtu nimekutana naye ameniambia. Ndugu yangu, dawa ya addiction unaikuta Yohana sura ya nne. The moment ume, umepata encounter, ukipata encounter na Yesu, ukishapata nafasi ya kukutana naye ukampokea kwenye moyo wako akaingia, ndugu yangu, uko salama. Baba, katika jina la Yesu, mioyo yetu ijae habari zako mioyo yetu ijaye mambo yako, tupone, tupone addiction. Omba pamoja na mimi, mtu wa Mungu, hatuna njia nyingine. Tutoe Baba, tutoe Jehova, tutoe kwenye bangi hizi, tutoe kwenye sigara hizi, tutoe Baba kwenye addiction hizi, katika jina la Yesu. Mandarabasata lekerebo sata. Anayepambana na addiction ya pombe, anayepambana na addiction ya sigara, anayepambana na wanaume kupitiliza, anayepambana na wanawake kupitiliza Aaaadaaaba, haleluya. Nataka tuchukue mda huu kuomba kwa ajili ya ndugu zetu tuko na sisi. Sio selfish mm. Tunaishi na ndugu zetu. Amen. Waume zetu, wake zetu, wengine watoto wetu, kaka zetu. Amen. Wengine kaka zetu ni walevi leo kwenye familia ambayo, he, kuna baadhi ya watu ukiwaambia twendeni nyumbani Christmas tukasalimie, una raha? Maana una wasiwasi na kaka wako mwizi pale nyumbani. Kila siku mama yako anakupigia simu, kaka yako leo kaiba iki, kaka yako leo kaiba iki. Una raha? Una amani? Kuna wengine ukiwaona wanaongea na wazazi wao unatamani unasikia raha, unasema na mimi ingekuwa hivi. Mwingine ukiona simu ya mama yako unasema mungu wangu, sijui amemwokota kwenye kilabu cha wapi. Mwingine ukiona simu ya mama yako unasema sijui baba yuko wapi leo. Nataka tuombe kwa ajili ya baba zetu. Amen. na mama zetu. Amen. na kaka zetu. Amen. na dada zetu. Wengine hapa naongea, tunacheka tu basi, lakini nikizungumza mambo jinsi ya jinsia moja, kaka yako wa kwanza hajambo. Dada yako wa pili hajambo. Tunatoka kwenye hizo familia tunajikaza tu mm. lakini mioyo yetu, sema za ukweli, ina vidonda mm. unawaza unawaza unaenda kwenye harusi za wenzio we, unawaza hivi, siku ya harusi ya dadangu kwao ndio ataolewa na mwanamke mwenzio, au inakuwaje? Una, nataka tuchukue muda, hatuna solution nyingine. Nyie ni ndugu zangu, ningekuwa na dawa nyingine, nawaambia ningewapa, lakini hakuna namna. Mtoko huko hapa, asipotutoa Yesu atutoke Amen. Kama Yesu yeye akamjua kabisa huyu mwanamke ana wanawake watano aliyenaye ni wa sasa ni wa sita, halafu ni mume wa mto. Maandiko yanasema mwanamke yule akasema, niokoe, nisaidie kama unayo hayo maji. Kwa hiyo watu wapo wanamhitaji Yesu tu wanamhitaji Yesu tu na hii ni neema, ndugu yangu, angalau neema hii itoke kwetu, ijae ijae, ifurumie na kwa baba zetu waache kunywa pombe I ifurumie na kwa mama zetu waache umbea ifurumie na kwa waume zetu ifurumie na kwa wake zetu na kwa watoto wetu Amen. kaka na dada zetu mantarabashata lekeremosanda manderibosaka lantorabasata hindurabasaka makura masota erebozira mande arabazira katore wa binafsi hmm, tena hasa kwa jamii zetu sisi za Kiafrika za Kitanzania, huwezi kuwakimbia ndugu. Maana hmm, yake, kuna baadhi ya mambo usipoyaatend stroke usipoyaombea kwa ndugu zako, ni mizigo yako mwenyewe. Kwa hiyo hmm, ukiwa unaomba kwa habari za ndugu zako, ukiwa unaomba kwa habari ya kaka yako na dada yako mlevi kupindukia, mashisha, pombe, bangi na mambo yafananayo na hayo, adikshen zote unazozijua, usipomwombea huo ni mzigo wako. mm. mm. Maana inawezekana mwingine anasema, aka, namshukuru Mungu tangia wiki hizi zote ambazo mama anafundisha habari za adikshen, namshukuru Mungu, mimi nishajiombea aka na nimeshajiwekea nadhiri moyoni, sizai tena uhuni, nimeacha. Haitoshi unapokuwa umetoka peke yako <laughs> mm. Bibi inasema mtu akipandishwa juu, akawa juu juu kaitu <laughs> kazi ya juu. Ndio maana kuwa great, ni kitu kikubwa na kigumu sana. Kuwa mtu mkuu ni kitu kigumu. Unajua kwa nini? Kwa sababu ukiwa juu, kazi yako moja, ya majukumu yako ulionayo ni kuwavuta wale wa chini mm, wapande. Ndio maana unakuta wengi juu panawashinda, kwa sababu wa chini wako wengi, wanamlemea kwa hiyo akinyoosha mkono wake namna hii, awavute, anakutana na wengi, mwisho wanamvuta yeye. Kwa hiyo ni muhimu wakati tunaenda kwenye safari hizi, kwenye kila maumbe ambayo tutaendelea nayo, tusifanye kana kwamba ni sisi tu, tusifanye kana kwamba ni sisi tu na watoto wetu, the immediate family yaani mumeo, mkeo, watoto wenu tu watatu basi, no, inaenda mbali Ine. inaenda mbali, haiishii hapa tu. Addiction, usisema hivi, siji sifanyi masturbation tena mm, mimi tu inatosha, no. Kama kuna mtoto wa kakaako kama kuna mtoto wa dadaako ana hilo jambo anaendelea nalo, siku mtoto wako akienda kusalimia kule, jambo litatokea kule, mtoto atauli na ugonjwa. Na nikwambie ndugu yangu addiction inaambukiza kama mafua. Wewe ulianza vipi? Umbea ulianza vipi? Kuzurula ilikuwaje day one? Ukanywa pombe ilikuwaje day one? Ukalala na mwanaume au na mwanamke asiye wako, niamini mimi, ulisikia kuna mtu alikusemesha jambo, kuna mtu alilizungumza hili jambo kwa wepesi, ukaona ni nomo. Wewe ujae kusikia mazungumzo, mtu anakwambia, jamani, unakuwaje na mwanaume mmoja, utogua kichaa Wanaume hawa wanachanganya. Kwa hiyo lazima uwe naye wa kukupa hela, uwe naye wa kukufurahisha, uwe naye wa stori, uwe naye bodaboda, uwe naye, yani, si kwa hiyo. Ukikutana na watu, Biblia inasema hivi, chuma unea chuma ndivyo ambavyo mtu anafanania uso wa rafiki zake, yani rafiki, wale watu ambao wanakuwa nao karibu muda wote. Bwana asifiwe sana. Hmm? Kwa hiyo ukisema hivi tukuombee we wewe tu au tujiombee sisi tu mm? Au tujiombee tu sisi na familia yetu? Mtoto wako atakwenda kusalimia mm. kwa dada yako, atarudi anakunywa pombe, kwa sababu mtoto wa dada yako anakunywa pombe. Wengine hata sisi tumeanza umbea juuno, hata umbea ni addiction mm. unakuwa wakati mwingine huna taarifa huna habari kwao, unaanza kuzipekua pekua kwenye maisha ya watu mpaka unazikuta addiction addiction. Maanake roho haitulii mm. roho ina hol roho yako ina shimo ambalo halitulitulii, mpaka upate kitu fulani. A, ujue kuna mtu anatunga mpaka stori. Biblia inawaita inventors of evil, yani anatunga mpaka uongo, anatunga and then nafsi yake inakuwa satisfied. Kwa hiyo tunapoomba na kuwaombea wenzetu, ndugu yangu, tunafanya jambo jema sana. Kwa nini? Kwa sababu sisi familia zetu zi, ni lazima ni familia chache sana ukute watu wanaishi peke yao, na hata ukisema walinde ukae nao tu. Ndugu yangu, kuna kanisani na kwenyewe kuna wasela nyumbani mwa Bwana, utakuta mtoto wako ana marafiki pale. Hey, kuna shule wengi ambao tumeanza special hizi habari ab za kujichua shuleni. Na ndiyo maana ndugu zangu, uh, wiki mbili zinazokuja tutakuwa tuna kampeni ya kwenda kwenye mashule pamoja na vyuo na kugawa vitabu hivi bure kabisa. Mungu akikupa nafasi ya kuwanunulia ndugu zetu wa vyuoni na kwenye shule za sekondari e, ambazo hasa kule ni boarding, tunakwenda kule na kufanya mission 46 kwenye shule. Mission 46, sasa tunaihamisha tunaifanyia vyuoni, ili habari hizi za addiction sasa tusiongee tu mimi na wewe ambao tuna uwezo wa kuaccess internet. Watu wengi walioanza hizi habari let's say za kujichua, niamini mimi, ni shuleni Ni boarding. Yes, bodi kule unakuta, mme wangu mme wangu, mke wangu mke wangu, na wote ni wanawake. We ni shahidi unajua. Usajabu, ulikuwa mume wa mtu uko shuleni na wewe ni mwanamke ana, hmm? ulikuwa mume wa mtu nawe ni mwanamke, ndiko habari zinakoanza, inaenda inaenda inaenda mpaka inasogea, na macho yetu sisi yako hapa. Na ndio maana huwa anasema kupigana vita ya mwilini ni kupoteza muda. Vita ya mwilini ni ngumu ni ngumu sana. vita ya mwilini ni ngumu sana. Vita ya mwilini ni ugumu wake, unajua mwingine ni nini. Vita ya mwilini inaendana na macho yako, yanaona ya mpaka hapo. Let's say mimi niko hapa studio, macho yangu yanaona hapa tu, mpaka kwenye kamera. Mtoto wangu kwa wakati huu hayupo, amesafiri, amekwenda kwenye trip ya shule, huko shuleni kwao sijui mbuga za wanyama vitu gani. Nao niambie, ndugu yangu, kama huko kuna habari zinaendelea, kama kuna vitu vinaendelea, then mimi mzazi wake sipo. Unajua, ukiwepo jicho ukamuona, ni rahisi kusema hapana, Don't do that. Don't do that. Kwa yale ambayo macho yetu hayafiki, tunafanyaje? Wake zetu na waume zetu wanaamka asubuhi wanakwenda makazini, wanakutana na nini huko, hatujui. Ulikuwa na jamaa yako mzuri tu, anarudi ana harufu ya pombe huelewi Kadri siku zinavyozidi kwenda, ulevi unazidi kushamiri. Ndugu yangu, tunapofanya maombi haya kwenye misheni 46 au amka na Mama Piti, tusijiwekeze tu kwenye kuomba kwa ajili yetu wenyewe. Kila unapoomba, tanua mawazo yako, tanua moyo wako, sambaza maombi haya kwa uwapendao. Usipowasambazia maombi haya, huu ni mzigo wako, utakutana nao. Bwana Yesu asifiwe. Ukipata nafasi, na naamini Mungu atakupa nafasi ya kusambaza upendo, wapende watu. Mioyo yao ina crave, mioyo yao inatamani kupendwa. Kila mwenye addiction moyo wake una tundu, moyo wake una shimo, anatamani kupendwa. The desire to be accepted ipo kubwa, anatamani ndio maana usiwe mrahisi kuwatoa watu kasoro. Ukimwona tu mtu hey, mbona umekonda? Shida nini? uli vizuri, uh -uh. Ambie wao um, um, umekaa zuri na kamwelikako kama kamependeza eh? e, na naona kama eh, umegenikaweiti japo umependeza, umekaa kichabichabi, umependeza sio? Unamwona tu mtu mbona li mikono hivyo kama tinginya? Shida nini? Niye ndo mnawafanya watu wanajichukia. Anasema nimepita pale wameniambia nimekonda, nimepita pale nimeambiwa nimenenepa sana, basi ngoja nifanye katikati ya kujitafuta. Kwa hiyo tusiwasaidie watu wengine kujipoteza. Haleluya, tusiwasaidie watu wengine kupotea zaidi. Dawa ya adiksheni ni kupendwa na kupenda, lakini zaidi ya yote kuu kukubali upendo wa Yesu. Kubali Yesu akupende, kubali Yesu wakupende. Amen. Kubali, usikatae, usikatae, usitake sana kupendwa na watu au kupenda vitu kuliko upendo ambao Yesu anakupa. Pokea upendo wa Yesu usiku wa leo Amen. Haleluya. Amen. Receive, receive God's love, pokea, mwambie Mungu, nakushukuru and I'm so happy we unanipenda, itosha. Inaanzia hapo, inaanzia hapo, mtu wa Mungu, unaweza ukafikiri ni aa, kwa hiyo inaanzia hapo hapo, then moyoni mwako Roho Mtakatifu anakusaidia, anatengeneza kitu kinaitwa contentment, yani kuridhika Uko sawa tu, watu hawajakutafuta hawajakupigia simu, uko sawa tu, ujatumiwa meseji ya good night, huko sawa tu. Kuna watu wanaoweseka usiku kucha mpaka watumiwe meseji ya good night e, afadhali amenikumbuka. Wewe wee, wazazi wetu ambao tumewaacha vijijini au nyumbani, usipompigia siku mbili tu, anavyolalamika mm -hmm, yani mwaya tangi kaenda huko mjini hajanitafuta. Upendo wa Yesu amna moyoni, kuko wazi, moyo tundu liko wazi in na ndugu yangu, nikwambie wakati tunamalizia, kama Yesu hajaingia ndani ya moyo wako na kukutosheleza na kukupa haja ya moyo wako au haja ya mioyo yenu, hakuna kitu chochote kinachoweza kufanya hiyo kazi. Hakuna, hakuna ndugu yangu. Kama unabisha, jaribu jaribu, bangi, jaribu sigara, jaribu wanawake. Na ndiyo maana kadri unavyozidi unavyozidi kuwa nao siku moja. Mimi nampenda Suleman kwenye Biblia kwa sababu ya maandiko yanasema hivi, siku moja alikuwa amelala mfalme Suleman akaota ndoto. Kwenye ile ndoto maandiko yanasema hivi, akaulizwa na Mungu ndotoni, Suleman, nikupe nini? Omba lolote, omba lolote. Tofauti na wewe hapo, Mungu akikwambia sahizi uombe, utakavyomwomba hela mpaka atagaili arudi mbinguni, naomba hela, naomba elfu kumi naomba elfu kumi na tano na madeni na kodi na daiwa kikoba uh -uh. Mwenzetu aliposhtuliwa usingizini akaambiwa hivi mm. Omba lolote. Maandiko yanasema mfalme Suleiman akasema, Bwana Yesu kama alikuwepo nijalie mimi hekima niweze kuingia na kutoka, hili kundi naloliona mbele yangu hili ni kubwa, na wasiwasi kama nina hekima inatoshea kuwaongoza. Maandiko yanasema hivi, Bwana akamwambia, umeomba umeomba hekima, nimekupa nimekupa akili, nimekupa adili, nimekupa kila kitu, nimekupa fedha mali, akapewa pakeji kubwa. Kwa hiyo mimi huwa namwamini Suleiman kwa kuwa ni mtu mwenye hekima, naweza kusema kwa ujasiri kuliko watu wote waliowahi kuishi, alipewa hekima na Mungu kwenye maombi. Sasa ikitokea mtu mwenye hekima <laughs> anakwambia ni ubatili na kujilisha upepo, amini kwa kuwa hakuna sampuli ya maisha ambayo mfalme Suleimani akupitia. Ndiyo maana alilala na wanawake, alilala na wanawake wengi, akafika mahali akaandika mithali akasema hivi hm, bora mwanamke mtulivu, lakini kuna kichwa ukikipata, akatuandikia ni bora ukakae juu kwenye kona ya pembe ya dari kuliko mwanamke mgomvi na mkorofi. Unafikiri aliandika no katikati ya pitapita zake za kutafuta amani na furaha akaoa wake wengi na masuria ya kutosha. Kuna mmoja alimchemsha Sulemani, alimchemsha siku hiyo. Mfalme akakimbia akapanda kwenye kona akakaa, mama anamwambia shuka nikushughulikia Mungu siji <laughs> shuka Sulemani, sulemavaa mwanaume shuka. Akasema niko huku juu, lakini naandika methali. Ni heri, ni heri mwanamke lakini mwanamke mkorofi huyu, mm -mm, ni bora nipande. Akaandika pale nikae kwenye kona hmm, ya nyumba kuliko mwanamke mgomvi na mkofi. Anamwambia hivi, ukimaliza kukaka kwenye kona unanikuta. E, kuwa na wanawake wengi, kuwa na masuria na lalana wetu, una wawili na una wanakuchanganya, huoni vizuri. Sulemani alikuwa na buku, kwa hiyo chochote ambacho wamekiandika Sulemani amini. Baadaye maandiko yanasema, kitabu cha Mhubiri, kila kitu akiandika anasema, akia Mungu ni ubatili na kujilisha upepo. Sitaki kabisa, ya mambo ya mademu sitaki. Kwa nini? kwa usisubiri kufika hiyo hatua, mapema, the early the better. Haleluya, mapema unavyoweza kufanya, fanya mapema. Kwa kadri ambavyo mwanadamu anazidi kuishi, nguvu zake zinazidi kupungua. Do you know? kadri unavyozidi kuenda, nguvu zako haziongezeki nguvu zinapungua. Maombi leo tunaweza kusimama hapa masaa mawili tukaomba, niamini mimi na wewe, sio tu nguvu, majukumu wakati mwingine yanatupunguza. Leo tunaweza kuamka saa tisa hii saa kumi kwa nini? Wengine hapa vitoto vyetu aidha hatujazaa kabisa, au vitoto vishasogea miaka mitano sita, angalau kimelala, wenzetu wanatamani kuamka na sisi sasa hivi, lakini yule kichanga amelia tangia saa moja ndo saa tisa hii kalala, maana kajifungua hivi karibuni. Mtoto cheche gani analia, kidomo kama kina pilipili kwao, analia analia analia, imefika saa tisa, muda wa maombi. Tumekituliza kikalala, mama naye yupo hoi. Hawezi kuomba na sisi. Mwili umechoka. Kwa hiyo kadri muda unavyozidi kwenda, tumia muda huu vizuri. Unashangaa mtu hata ana majukumu ni mi -miayo. Anajinyoosha, sisi tunaomba anajinyoosha au anatuangalia au anafanya mambo kadha wakadha Kadri muda unavyozidi kwenda, nguvu zako zinaisha. Ndugu yangu, dawa ya kutoka kwenye uraibu ni Mungu na neno lake. Kama Mungu hawezi kukusaidia, mtu yeyote hawezi kukusaidia. Baba, katika jina la Yesu ninakushukuru kwa ajili ya wakati mzuri ulionipa na ndugu zangu. Jina lako Baba alibarikiwe. Wewe ni Mungu mwema, ni Mungu mzuri. Asante kwa kila mwanamke kwa kila mwanaume mdogo mpaka mtu mzima wa mwisho kabisa ambaye amesikiliza na kufuatilia mafundisho haya tangia tumeanza kuongea habari Addiction. Baba anaye struggle na pombe ukamwokoe yeah. Anaye struggle na madawa ya kulevya ukamwokoe yeah. Shisha na mavuto ya kila namna ukamwokoe yeah. Wanaume, wanawake kupitiliza ukamwokoe yeah. Kila namna anayeji namna zozote watu wa jinsia moja baba ukawasaidia. Amen. Mungu wewe usipomsaidia mtu hakuna mtu yote ambaye anaweza akamsaidia. Bwana Yesu, ukanyoshe mkono wako wenye nguvu, katika jina la Yesu ukawatoe kwenye maangamizo yao Amen. Kila jambo ambalo limekusudia kuwaangamiza Baba ukawatoe katika jina la Yesu watoto wako wasiangamie, kwa kuwa maarifa yako umeyafunua nasi tumeyapokea kwa unyenyekevu, katika jina la Yesu ndugu zetu, wazazi wetu, baba zetu, mama zetu zetu, kaka na dada zetu, shangazi na wajomba zetu, binamu zetu, Baba, kila mmoja kwa jina lake, kwa namna yake, ambaye ana struggle mahali popote, sisi tunajua Baba hatupendi, bali miili yetu hufanya kazi kila saa, ukishindana na Roho, ukatutoe ukatutoe kwenye addiction hizi, ukatutoe ukatutoe, Baba, hulituma neno lako na hilo neno lako hutuponya na kututoa kwenye maangamizo, tusiangamie. Ukituona tusiangamie, ukituona tusiangamie, kwenye mikono yako tusiangamie, Baba, ukituona, katika jina la Yesu, manto rabashanda rabasete rato rabasaka ramashonta ende ribosa ra mashonda rabasaka riando rabasaka ramasanda rabasaka Aaaegoziamand edereo zokoramasana anarapasek kwa china la Yesu. Haleluya. Bwana Yesu, na kushukuru. Kwa kuwa neno lako ni amina na kweli, mm -hmm. Utatuponya, utatusaidia, utatutoa kwenye maangamizo sisi Hatumo miongoni mwao wanaoangamia. Amen. sisi na ndugu zetu. Yes. Hatumo miongoni mwao wanaopotea sisi na tunaowapenda, yes. Hatumo miongoni mwao wenye addictions. Amen. Sisi na waume zetu na wake zetu, yes. Hatumo miongoni mwao wenye addictions. Amen. Sisi na kaka zetu na dada zetu, Amen. Tumetolewa, Amen. Kutoka mautini tunakwenda uzimani, Amen. katika jina la Yesu. Addictions hizi hazitatuua, zinatuachia kuanzia sasa, Amen. Katika jina la Yesu Tunapokea kutoka kwenye mauti, tunakubali kwenda uzimani, sisi na watoto wetu Amen. sisi na ndugu zetu Amen. sisi na kaka zetu Amen. sisi na dada zetu Amen. sisi na wake zetu Amen. sisi na waume zetu, katika jina la Yesu. Hatumo miongoni mwao wasitao, hatumo miongoni mwao wagonjwa, hatumo miongoni mwao wadhaifu, hatumo miongoni mwao wenye kushindwa, katika jina la Yesu. Haleluya! namba unazoziona hapo, mtu wa Mungu, zitumie namba hizo kutoa sadaka haleluya. Unaweza ukamwambia Mungu, nisaidie, nilikuwa na addiction 1234 lakini Mungu nisaidie, kwa sadaka hii unitoe unitoe kwenye jambo hili moja kwa moja na nisirudi. Haleluya, nisaidie Baba. Kaka yangu dada yangu wana struggle na addiction fulani. Baba nimeomba, sijui maombi yangu yanatosha au hayatoshi, ninasindikiza maombi haya na sadaka hii. Naomba Mungu mtoe dada yangu kwenye addiction hizi, mtoe mama yangu kwenye addiction hizi, mtoe baba yangu mama yangu ndugu zangu kwenye addiction hizi, katika jina la Yesu. Na Mungu akusaidie na ninaamini Mungu atakusaidia. Namba unazoziona hapo, mtu wa Mungu, zitakusaidia ya kutoa sadaka. Bwana Yesu asifiwe sana, wala usisikilize maneno haya halafu mikono mitupu ukaondoka, hapana. Kazi kubwa ya neno la Mungu na maombi ni kumbadilisha mtu, kabla haijabadilisha hali za kule nje kabla haijabadilisha uchumi wako, kabla haijabadilisha biashara yako, kabla haijabadilisha ndoa yako, kabla haijabadilisha biashara zako, neno la Mungu kabla halija kutoa kwenye addiction au kuzitoa addiction kwenye maisha yako, neno la Mungu, kazi yake ni kukubadilisha wewe. Mtolee Mungu sadaka ya kumwambia Mungu, nibadilishe nataka na kuwa mtu mwingine kabisa, nimechoka. Mamchungaji amefundisha pale, wamesema kumbe maisha yangu nimeandika kurasa chache tu, naweza nikazichana na nikaanza a free, free start kabisa. Na unaweza mtu wa Mungu, ukiamua leo hii ukasema, nayaacha kabisa mambo haya, naachana na nayo, unaamua. Unajua ni maamuzi tu. Maandiko yanasema hata imekuwa mtu akiwa ndani ya Kristo amekuwa kiumbe kipya. Kwa hiyo kumbe huko uwezekano wa wewe kuwa kiumbe kipya kabisa, mtu mwingine kabisa. Swala la kutoka hapa ulipo sasa mpaka kuwa kiumbe kipya, hapa katikati ni maamuzi. Wewe ndo unaamua, wewe ndo unaamua, hiki sifanyi tena na neema ya Mungu inisaidia. Mtolee Mungu sadaka yako, na sadaka inanena, sadaka inaongea mambo ambayo maombi yetu yanaweza yakafika mahali ya huwezi kushindana na sadaka. Haleluya! Yeah. Bwana Yesu asifiwe. Yeah. Bwana Yesu asifiwe sana neema, yeah, ya Mungu ikutunze ndugu yangu. Kama huna hichi kitabu cha addiction tafadhali sana sana hakikisha unacho. Namba hizo sio tu zinakusaidia kutoa sadaka, unatupigia simu masaa ishirini na nne tuko kwa ajili yako, tunapokea hakikisha unaichi kitabu ndani na nje ya Tanzania. Vitabu vipo ndani na, uh, na nje ya mkoa huu wa Dar es Salaam. Vitabu hivi vinapatikana kwa uaminifu mkubwa kabisa, tunatuma. Bwana asifiwe sana. Amen. Hii ni hazina maarifa, ni hazina taarifa, ni hazina. Kama unajua unajua tu, kama hujui hujui tu. Hata kama ni mwombaji utaomba mambo usiyoyajua na kuomba ilivyo kazi, halafu uje uombe kwa kupapasa papasa. Lakini pia tunaanza movement yetu ya kwenda kwenye vyuo na shule mbalimbali mbali za sekondari, ambapo tunajua kabisa kumwambia mwanafunzi wa sekondari kwamba nunua kitabu hiki kwa elfu kumi anakuwa hawezi. Kama utajisikia kwa hiari yako kabisa kuwanunulia wanafunzi wawili, watatu, wanne, watano, chochote utakachojisikia kufanya, tutakapoanza kwenda kwenye ziara zetu, vitabu hivi vitagaiwa bure kabisa kwa wanafunzi. Haleluya! Bwana Yesu asifiwe. Lengo na madhumuni, tupunguze mizigo yetu wenyewe. Amen. Wale wanafunzi ni wadogo zetu, ni ndugu zetu, ni watu wetu wa karibu. Kwa hiyo kama tusipowasaidia leo hii kupata maarifa haya, tunajitengenezea wenyewe mizigo ya kesho. Kwa hiyo the early, the better. Tukiwapelekea mapema vitabu hivi ndivyo mapema nao wanavyoanza kupona Dozi ukianza mapema, rahisi kurikava. Dozi ukichelewa kuanza, ni changamoto. Kwa hiyo, mtu wa Mungu, hakikisha wewe, kama wewe una hicho kitabu, unajua kama mama kama baba, ukiwa na kitabu hiki alafu ukakisoma hmm. Baada ya kukisoma kitabu hiki, hata ukimwona mtoto wako ana struggle kwenye mambo kadha wa kadha, itakuwa ni rahisi sana kumwelekeza rahisi sana kumwombea. You know, ukurasa wa mia moja na sita kwenye hichi kitabu, mia moja na sita ukurasa, kuna muongozo wa maombi ya ukombozi kutoka kwenye uraibu. Maombi tulikuwa tunaongozana hapa maombi ya kumtoa mtu kwenye adikshen yoyote aliyonao ya yameandikwa hapa. Kwa hiyo sio tu stori na maelezo, baada ya kujifunza vitu mbalimbali ya kujifunza humu, mbele kabisa, mwishoni unakuta kuna maombi. Mtumishi wa Mungu ameandika maombi yatakayo kusaidia kwao. Hichi kitabu kikiko, kikikutana na mtoto wa shangazi yako pale shuleni akakisoma, hata kama ajaokoka, wakati anasoma mwishoni huku kabisa anakutana na maombi anasema haa, kumbe siwezi kutoka peke yake. oh, jamani kumbe inawezekana nikatoka. Lakini pia kitabu hiki kinatusaidia sisi kama wazazi kutengeneza mazingira rafiki ya watu wetu na ndugu zetu na watoto wetu ambao tayari wana uraibu. Maandiko yanasema yule mwana mpotevu akafikiri sana moyoni mwake akasema, ngoja nirudi nyumbani kwa baba yangu nikawe hata mjakazi. Babake angemkataa ni staki bwana, watu wanaotapanya mali, washerati nyumbani kwangu, staki. Kitabu hiki kina mwongozo tunafanyaje sasa tunapoishi na ndugu wenye changamoto ya uraibu nyumbani. Haleluya! Tolee Mungu sadaka yako. Lakini pia namba hizo hizo zikusaidie kuweza kupata kitabu. Tangazo langu la mwisho ni kwa ajili ya kambi yetu ya maombi Morogoro. Gharama kwa mtu mmoja ni shilingi laki mbili. Namba hizo mtu wa Mungu, piga kama unahitaji maelekezo ya aina yoyote, na watu wa Mungu watakuhudumia, watakuelekeza, utalipia, utawekwa kwenye grupu maalum kabisa la watu ambao tunakwenda mlimani, na hakika mimi na wewe tutakwenda kuomba. Hakuna kupoteza kwenye maombi. Mtu anayemuomba Mungu na mtu asiyemuomba Mungu ni watu wawili tofauti sana. Haleluya, Bwana asifiwe sana. Kwa hiyo kuna uwekezaji wa maombi, tunaenda kuuwekeza mlimani. Na mungu atusaidie, tuende tukutane wote. Mimi na wewe tutakutana tena kesho saa tisa kamili usiku. Shalom. Mm. Asante kwa kuwa pamoja na mimi kuanzia mwanzo mpaka mwisho wa ibada hii. Usiache kuomba, usiache kumtafuta Mungu. Na kama umebarikiwa na maneno haya, unaweza kutoa sadaka yako kupitia namba zifuatazo 0659687569, au 0753085789. Shalom.